PDA

View Full Version : Lưu trữ kỷ niệm: TKM - Phiên bản 2010

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 [26] 27 28 29 30 31 32 33

deny
24-09-2010, 15:10
Thèm 2 cái bánh bao ^^,

deny
24-09-2010, 15:29
https://www.phuot.vn/threads/752-Ch%C3%BAc-m%E1%BB%ABng-sinh-nh%E1%BA%ADt-b%E1%BA%A1n-Ph%C6%B0%C6%A1ng-Ho%C3%A0ng!/page146

Nhất Phương Hoàng nhé

Tối nay đãi cả nhà PKM nào..

deny
24-09-2010, 15:30
Admin chúc mừng sn P/H nè (https://www.phuot.vn/threads/752-Ch%C3%BAc-m%E1%BB%ABng-sinh-nh%E1%BA%ADt-b%E1%BA%A1n-Ph%C6%B0%C6%A1ng-Ho%C3%A0ng!/page146)

Nhất Phương Hoàng nhé, tối nay đãi cả nhà món gì nào ^^,

Pé_Nhí
24-09-2010, 16:17
https://www.phuot.vn/threads/752-Ch%C3%BAc-m%E1%BB%ABng-sinh-nh%E1%BA%ADt-b%E1%BA%A1n-Ph%C6%B0%C6%A1ng-Ho%C3%A0ng!/page146

Nhất Phương Hoàng nhé

Tối nay đãi cả nhà PKM nào..

Chỉ hem có lên mạng được đâu.Hem thấy đâu. ^^

deny
24-09-2010, 17:34
em gái đại diện hen ^^
tối nay anh rãnh nè :D

deny
24-09-2010, 18:56
rãnh ghê mà hok có ai ^^

thui đi ngủ^^

fendi
24-09-2010, 20:53
Dạo này ko vô nhà phuot 8 mà tự nhiên thấy ngứa lỗ tai là bít có dân tình nhắc nhở liền...A Bánh lo vụ Madagui sao cho hòanh tráng & thác lọan nhe. Mà đừng đi giữa tháng 10 nhe a (e van xin + năn nỉ đó), e kẹt chuyến Malay-Sing roài huhuhu...

small tiger
24-09-2010, 20:59
Sắp đến Sinh Nhật T10, sắp được gặp mọi người rồi em,....:( đừng buồn nhé! Ngoan nào,....

Em chờ đến off sinh nhật tháng 10 để gặp chị và mọi người. Dạo này em mập ú và đen lắm chị. Sợ mọi người k nhận ra em nữa. hihi

Sao vậy em... lâu quá không gặp cọp con ha.

Ah! Vậy là không tiễn bác deny vào sáng ngày 3/10 và ngày 10/10 được rồi....
Sáng CN nào cũng búy cả.

Anh Heo sắp đi đâu à, k ra tiễn anh Deny được hả?

namnguyen
24-09-2010, 21:13
Nhắc đến bắn Paintball là ám ảnh bộ đồ, má ơi mấy chục năm nay chưa thấy cái gì hôi bằng

nini
24-09-2010, 21:55
nhà lại vắng.

echxanha4
25-09-2010, 00:12
Chào ngày mới cả nhà!! mọi người chắc giờ này đang chảy ke nhỉ :P

tửu tửu
25-09-2010, 00:21
Mưa bên này và rượu chảy bên kia.(beer)

helleagle
25-09-2010, 08:01
Em chờ đến off sinh nhật tháng 10 để gặp chị và mọi người. Dạo này em mập ú và đen lắm chị. Sợ mọi người k nhận ra em nữa. hihi

Anh Heo sắp đi đâu à, k ra tiễn anh Deny được hả?

Vậy là bi jo em trở thành bé Hắc Hổ (hay giang hồ còn gọi là Hổ dầu hắc há) .... Phải tranh thủ chạy ra nghía cái đã, tò mò .. :)

CN nào a cũng có việc cả nên không ra tiễn bác deny vào CN được.

deny
25-09-2010, 14:44
he he, hok sao.. hok tiễn thì tặng món gì là đc rùi ^^,

Pretty Bee
25-09-2010, 19:23
Nhà lại vắng, lại 1 tuần nữa Bee ở nhà trông nhà vậy, hic hic! Chả hỉu tuần này mọi người đi đâu hết, tìm mỏi mắt cũng có thấy chuyến đi nào tuần này đâu nhỉ, thui mai sáng ra Bệt hóng hớt chút nhỉ, có ai Bệt hok?

tuanda
25-09-2010, 20:22
Phồn hoa lắm những nét mặt xinh tươi
Tung tăng phố Sài Gòn vui náo nức
Bỗng cơn mưa buổi chiều thành oi bức
Có nhớ không Hà Nội chút thu về.

lengkeng1minh
25-09-2010, 21:23
Đã có hàng rồi nhe bà con. Thứ 3 đi off sẽ mang ra cho mọi người, còn bạn nào có nhu cầu lấy sớm để Phượt, phẹt thì alo nhé._ Số lượng: 8 túi và 4 cái trùm balo.

Chào anh lengkeng1minh!mình là người ngoài nhóm của anh có thể đăng ký mua hàng được không ạ?.Nếu túi chống nước và trùm balo còn dư anh cho mình đăng ký 01 túi chống nước & 01 trùm balo nhe.Dù được hay không củng cám ơn anh một cái làm quen!(S)(nếu anh có mua hạt hút ẩm thì đến các sạp bán hóa chất ở chợ Kim biên Q.5 mua khoảng 35k đến 40k một ký rẻ hơn ở khu Lý thường kiệt)
Bạn hãy đến với bọn tớ, mình tin chắc cậu sẽ bị các cô cướp mất hồn luôn. Mình mua dư nên mà nên cậu sẽ có hàng.
Mình cũng từng mua ở chợ KB, nhưng không có nhiều màu sắc để lựa( Có màu để dễ dàng nhận biết hạt đã no nước hay chưa?).

triddesign
25-09-2010, 22:35
Chào anh lengkeng1minh!mình là người ngoài nhóm của anh có thể đăng ký mua hàng được không ạ?.Nếu túi chống nước và trùm balo còn dư anh cho mình đăng ký 01 túi chống nước & 01 trùm balo nhe.Dù được hay không củng cám ơn anh một cái làm quen!(S)(nếu anh có mua hạt hút ẩm thì đến các sạp bán hóa chất ở chợ Kim biên Q.5 mua khoảng 35k đến 40k một ký rẻ hơn ở khu Lý thường kiệt)

Phương Hoàng
25-09-2010, 23:39
Cả nhà ơi,

Sáng mai nhé. 10h sáng nhé. Thanh Đa - Bình Quới 1 nhé!!! Quán Hai Lúa ăn chơi nhảy múa nhé!!!! ;)

Lý do: Cuối tuần ở nhà Phượt Thanh Đa!!! :))

^^

fendi
25-09-2010, 23:49
.... ỏai qué...đuối như trái chuối đây phuonghoang ơi :P

Phương Hoàng
26-09-2010, 00:16
.... ỏai qué...đuối như trái chuối đây phuonghoang ơi :P

Hơ hơ, đuối giề mà đuối!!! HÔm nay say, mai lại tỉnh, lo giề?
Mềnh là mềnh bắt đầu thik gái sếch sy, heheh ;)

Phương Hoàng
26-09-2010, 00:52
P/H cảm ơn cả nhà ạ!!! :">

lengkeng1minh
26-09-2010, 06:11

Bạn hãy đến với bọn tớ, mình tin chắc cậu sẽ bị các cô cướp mất hồn luôn. Mình mua dư nên mà nên cậu sẽ có hàng.
Mình cũng từng mua ở chợ KB, nhưng không có nhiều màu sắc để lựa( Có màu để dễ dàng nhận biết hạt đã no nước hay chưa?).

lephuong18121
26-09-2010, 08:37
Chúc mừng sinh nhật P/H nha

lephuong18121
26-09-2010, 08:41
Nhà vắng quá. Chắc hum nay cả nhà đi phượt hết rùi

Phương Hoàng
26-09-2010, 11:00
Hehe, đâu có. Sắp thui. ^^ Còn đang ở nhà nè!!!

daibangnui
26-09-2010, 11:06
:) bác cứ chuẩn bị mà chạy mệt mài đê:)

fendi
26-09-2010, 11:16
Hơ hơ, đuối giề mà đuối!!! HÔm nay say, mai lại tỉnh, lo giề?
Mềnh là mềnh bắt đầu thik gái sếch sy, heheh ;)

hahaha...chắc mềnh cũng chuyển sang hệ hifi để chơi tuốt quá!

Dune
26-09-2010, 13:22
Mình thấy đi chỉ có 3 tháng là ít quá, sao bạn không xin nghỉ luôn 6 tháng phượt cho đã. Dune xin nghỉ làm hẳn vừa dạo 1 chuyến 6 tháng ở 4 nước Lào, Cambodia, Thái Lan và Ấn độ.

Nếu bạn đi 6 tháng thì mình xin tháp tùng luôn, lỡ nghỉ rồi, nghỉ tiếp chẳng nhằm nhò gì.

anotherworld
26-09-2010, 15:53
Chào các bạn PKM,

Mình kg biết hỏi ở topic nào cho phù hợp, nên xin phép hỏi ở đây bạn nào có kinh nghiệm vui lòng giúp dùm, cám ơn trước.

Nhóm tôi 4 thằng sẽ đi phượt Phú Quốc, chiều thứ 4 (29/09) đi và về vào thứ 7, mục tiêu là muốn đi khám phá, và tìm những cảnh đẹp, băng rừng, suối, thác...

Các bạn vui lòng giúp thông tin:

1. Lịch trình, địa điểm cần đi.
2. Các dụng cụ nào cần thiết: dao đi rừng, đèn pin, bản đồ nào....? mua ở đâu?
3. Có chổ nào ở Phú Quốc cho mướn xe loại như cào cào, hay Minks?
Vì muốn tự khám phá, nên tụi tôi kg có ý định mướn tour guide.

Bạn nào có thể giúp, vui lòng pm cho tôi số liên lạc, hay cho phép tôi mời cafe để hỏi thăm.

Cám ơn,

anotherworld
26-09-2010, 15:53
Chào các bạn PKM,

Mình kg biết hỏi ở topic nào cho phù hợp, nên xin phép hỏi ở đây bạn nào có kinh nghiệm vui lòng giúp dùm, cám ơn trước.

Nhóm tôi 4 thằng sẽ đi phượt Phú Quốc, chiều thứ 4 (29/09) đi và về vào thứ 7, mục tiêu là muốn đi khám phá, và tìm những cảnh đẹp, băng rừng, suối, thác...

Bạn nào có thể giúp, vui lòng pm cho tôi số liên lạc, hay cho phép tôi mời cafe để hỏi thăm.

Cám ơn,

Bạn ơi bạn đã tìm hiểu thông tin trong nhà mình chưa như ở các mục : bao la miền Nam, hồi ức chuyến đi hay là tìm bạn đồng hành gì đó?. Hoặc bạn có thể lên sơ lịch trình và mọi người có thể góp ý cho bạn, như thế sẽ hay hơn?

CHo nick chat bạn đi,càng sớm càng tốt cho bạn,sẽ cho bạn thông tin và cách mua vé tàu và ks ngoài đó nhé.

- Bạn đi từ Sài Gòn hay từ đâu? Không có thông tin nên không tư vấn giúp bạn được.
- Phú Quốc đang trong mùa mưa bão.
- Lịch trình và địa điểm cần đi thì bạn muốn đi ở đâu? Rồi bạn nghỉ ở khách sạn hay rẻot nào thì mới biết đường tư vấn cho bạn được.
- Vào rừng quốc gia thì cứ xe máy mà chạy, chả cần phải dao đi rừng hay đèn pin gì. Lưu ý là trong rừng rất vắng, ít khi nào gặp người.
- Bản đồ du lịch Phú Quốc bạn có thể search google. Nếu bạn ở Sài Gòn, gọi tớ 0908110227 tớ tặng cho 1 bản.
- Thuê xe thì ở thị trấn Dương Đông có rất nhiều, ở khách sạn cũng có sẵn (nhưng giá cao hơn). Tớ thấy họ cho thuê xe số và xe ga chứ không thấy cào cào hay Minsk.
Vài số đt:
- Thuê xe: 0939230942, 0918626442
- Vé tàu: 0949973389 (Thoa)
Nói chung

Gửi @ anotherworld:
Nếu bạn xuất phát từ TPHCM
1. đường hàng không mất 45 phút bay
2. đường biển từ Rạch Giá
3. đường biển từ Hà Tiên
Vì bạn chỉ có 4 ngày, để tiết kiệm chi phí và thời gian bạn nên di chuyển bằng tàu từ RG hoặc từ HT làm sao có mặt trên đảo PQ vào sáng sớm là OK ( nếu thiếu thời gian bạn nên đi bằng tàu cao tốc khoảng 300k/người )
Tham quan hết đảo Phú Quốc bạn mất hết 2 ngày, một ngày cho hướng Đông và một ngày cho hướng Tây. Buổi tối PQ hơi buồn nếu ko ăn nhậu (rượu sim là đặc sản của PQ) bạn có thể thuê ghe ra biển câu mực .
Phía hướng Đông có khu bảo tồn giống chó Phú Quốc, Khu nuôi ngọc trai, bảo tàn di tích lịch sử chiến tranh, nhà tù PQ, Bến tàu và bải tắm.
Phía hướng tây bạn nê đi thẳng xuống bải tắm trước rồi trên đường về ghé tháp nhang đền thờ các nghĩa quân chống Pháp, Làng nuôi trồng và chế biến hạt tiêu, tham quan qui trình sản xuất chế biến nước mắm thương hiệu Phú Quốc và bạn nhớ kết thúc chuyến hành trình bằng chuyến tắm tiên men theo dòng suối từ một ngọn núi nhỏ ( mình quên mất tên điểm du lịch này)
Bạn có thể thuê xe từ những người chạy xe ôm trên đảo và nhờ họ làm hướng cẫn cho bạn với chi phí chỉ khoảng 100K/ngày thôi. vì với 2 ngày trên đảo bạn ko bit đường sẽ tham quan ko kịp hết đâu đấy. Như vậy sau 2 ngày 2 đêm trên đảo sáng hôm sau bạn có thể lên tàu vô đất liền được rồi nhé
Nhà nghỉ bình dân trên đảo cũng không đắt đâu bạn (chỉ từ 120k-150k/phòng) nhất là các bạn đi ngày thường nữa.
Còn nếu các bạn đi máy bay thì dư khối thời gian.
Chúc các bạn có chuyến đi bình an, vui vẻ và thú vị.
Thân mến!

Buonho
26-09-2010, 17:38
Đã dzìa lại Sì Gòn lúc 4h sáng, về ngủ đến 12h , ăn trưa, ngủ típ đến 4h chiều.
Báo cáo cả nhà, giờ mềnh đen như mọi rùi, mặt mập mọc một mụ mụn mất rùi hix hix

deny
26-09-2010, 18:22
một ngày phượt trong mơ bằng cách ngủ ^^,

nini
26-09-2010, 19:58
một ngày phượt trong mơ bằng cách ngủ ^^,

đúng là phượt không mệt mỏi.

minhmio
26-09-2010, 20:21
Khoảng 5.30 chiều thứ 5 rồi gặp bé Rjn đang đi bộ ở đường Lê Hồng Phong đoạn rẽ từ Trần Hưng Đạo vào. Vẻ mặt thì rất chi là hình sự. Mình gọi mãi mà hổng có nghe.

Pé_Nhí
26-09-2010, 20:39
đúng là phượt không mệt mỏi.

Ảnh dưỡng sức cho 100 ngày phượt tiếp theo đó :D

sieta
26-09-2010, 20:53
Khoảng 5.30 chiều thứ 5 rồi gặp bé Rjn đang đi bộ ở đường Lê Hồng Phong đoạn rẽ từ Trần Hưng Đạo vào. Vẻ mặt thì rất chi là hình sự. Mình gọi mãi mà hổng có nghe.

Đi kiếm " chị 3 "trả thù đó mà :-" hên là ko nghe thấy chị 3 ko là chị 3 die rồi :D

Buonho
26-09-2010, 21:01
Ảnh dưỡng sức cho 100 ngày phượt tiếp theo đó :D

Dưỡng ...túi nữa hỉ ^_^

nini
26-09-2010, 22:44
Dưỡng ...túi nữa hỉ ^_^

còn dưỡng gì nữa hok ta????

lengkeng1minh
27-09-2010, 07:55
Mình thấy đi chỉ có 3 tháng là ít quá, sao bạn không xin nghỉ luôn 6 tháng phượt cho đã. Dune xin nghỉ làm hẳn vừa dạo 1 chuyến 6 tháng ở 4 nước Lào, Cambodia, Thái Lan và Ấn độ.

Nếu bạn đi 6 tháng thì mình xin tháp tùng luôn, lỡ nghỉ rồi, nghỉ tiếp chẳng nhằm nhò gì.

Bác nên xem lại chử ký của Deny sẽ hiểu vì sao cậu ta đi có 100 ngày. Bác mà mở thớt đi 9 tháng 10 ngày chắc có nhiều người đu theo lắm.

deny
27-09-2010, 09:46
ngày mới, tuần mới, khai trương 614 :D

deny
27-09-2010, 09:57
Cảm ơn các bác ^^,
hay quá, đánh dấu để ủng hộ bác, em sẽ nghiên cứu và cố gắng theo chân bác khi bác qua Bắc Ninh!
Bác nghiên cứu lộ trình Bắc Ninh giúp em thì quá tốt, ngoài Bắc hầu như em chưa đi tỉnh nào, bác liệt kê trong tỉnh Bắc Ninh có những nơi nào cần đi và ăn món gì đặng em biết với nhé, có bác dẫn đường thì tuyệt, cảm ơn bác trước :D

echxanha4
27-09-2010, 10:10
Đã dzìa lại Sì Gòn lúc 4h sáng, về ngủ đến 12h , ăn trưa, ngủ típ đến 4h chiều.
Báo cáo cả nhà, giờ mềnh đen như mọi rùi, mặt mập mọc một mụ mụn mất rùi hix hix

Vẫn còn xinh chị buôn lậu ơi hhih ^^

bé gấu
27-09-2010, 10:34

Lão này cứ nhắc thu Hà Nội làm mình Gato ko chịu được... (NO)
Tặng cho nguyên bài thơ đây này :(( :(( thích KOOOOOOO? :(( :((
Chia cho mình 1 ít thu Hà Nội đi :(( huhu.

Nhớ!

Ở nơi nào em có biết hay không?
Nơi xa lắm cứ nhớ hoài em đó.
Dòng nhắn tin không phản hồi bày tỏ
Lặng lẽ hoài anh thức suốt canh thâu?

Giờ phút này em đang ở nơi đâu?
Bóng đèn chát sao lạnh lùng thế nhỉ?
Vẩn vơ buồn lòng bâng khuâng suy nghĩ?
Lạnh căn phòng, lạnh tận ở trong tim.

Chắc giờ này Sài Gòn náo nhiệt phải không em?
Đường nhộn nhịp người xe như trẩy hội.
Phố lên đèn đủ mầu trong đêm tối
Nhộn nhịp bước chân rộn rã tiền vui cười.

Nhớ tới em hoa sữa lại ngủ mê
Chẳng thơm nữa như lúc mình dạo phố
Hồ tây vắng hàng liễu buồn như muốn đổ
Xuống mặt hồ tan biến những giọt sương

Hồ Gươm xanh mắt ngọc bởi vấn vương
Thiếu bước chân của một nàng tiên nữ.
Sánh vai cùng một chàng lãng tử
Lấy khuân hình rồi in trọn vào tim

Thu đã đến nhưng vẫn mải đi tìm
Hai trái tim sinh vào mùa thu ấy
Con đương xưa, quán café vẫn vậy
Lác đác buồn lác đác chút tương tư

Sài Gòn vui chợt nắng bỗng chợt mưa?
Hà Nội thu có người đang nhung nhớ
Suốt canh thâu vặn mình rồi trăn trở
Rồi vô tình khẽ gọi Hà Nội mùa thu

Tôi yêu em, yêu cả mùa thu
Yêu say đắm mùi hoa sữa tỏa
Yêu si mê sương Hồ Tây trắng xóa
Yêu những gì tất cả thuộc về em!

Sài Gòn ơi san sẻ chút bóng đêm
Chia một ít ngoài này chút nắng
Hà Nội chia chút mùa thu hoang vắng
Góp chút vui, Hà Nội gửi nhớ một người.

(Phan Thanh Bình)

deny
27-09-2010, 10:47
Gấu đang ở đâu zậy?

anotherworld
27-09-2010, 10:51
Mọi người có ai giúp dùm tôi thông tin dưới đây được kg?
Chào các bạn PKM,

Cám ơn,

bé gấu
27-09-2010, 11:11
Mọi người có ai giúp dùm tôi thông tin dưới đây được kg?

Bạn ơi bạn đã tìm hiểu thông tin trong nhà mình chưa như ở các mục : bao la miền Nam, hồi ức chuyến đi hay là tìm bạn đồng hành gì đó?. Hoặc bạn có thể lên sơ lịch trình và mọi người có thể góp ý cho bạn, như thế sẽ hay hơn?

bé gấu
27-09-2010, 11:16
Gấu đang ở đâu zậy?

Bị bắt giết thịt và hết là gấu rồi :)

vivi82
27-09-2010, 11:18
Cả nhà ơi,

Sáng mai nhé. 10h sáng nhé. Thanh Đa - Bình Quới 1 nhé!!! Quán Hai Lúa ăn chơi nhảy múa nhé!!!! ;)

Lý do: Cuối tuần ở nhà Phượt Thanh Đa!!! :))

^^

Con pé này kêu gọi chuối quá, hem thấy ai tham gia hít

Report hình ảnh nà
https://www.phuot.vn/threads/8294-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t....Ng%E1%BA%A1i-g%C3%AC-kh%C3%B4ng-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t....Nh%C3%B3m-PLCN/page81

nini
27-09-2010, 11:29
Con pé này kêu gọi chuối quá, hem thấy ai tham gia hít

Report hình ảnh nà
https://www.phuot.vn/threads/8294-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t....Ng%E1%BA%A1i-g%C3%AC-kh%C3%B4ng-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t....Nh%C3%B3m-PLCN/page81

hơ hơ...lơ thơ vài mống...

anotherworld
27-09-2010, 11:32
Cám ơn Bạn, vì mình chưa bao giờ đi Phú Quốc và chưa có khái niệm gì về phượt nên kg biết lịch trình sẽ thế nào chỉ có thể đặt mục tiêu là muốn đi theo kiểu khám phá cảnh vật thiên nhiên. Nên mới mong ai có kinh nghiệm giúp dùm cái lịch trình.

bé gấu
27-09-2010, 11:43
Cám ơn Bạn, vì mình chưa bao giờ đi Phú Quốc và chưa có khái niệm gì về phượt nên kg biết lịch trình sẽ thế nào chỉ có thể đặt mục tiêu là muốn đi theo kiểu khám phá cảnh vật thiên nhiên. Nên mới mong ai có kinh nghiệm giúp dùm cái lịch trình.

Thế thì càng nên tìm hiểu và đọc về Phượt cũng như Phú Quốc trước nhé :), sẽ hay hơn nếu bạn tìm hiểu và đưa ra cho mình 1 kế hoạch & mọi người cũng ko ngần ngại góp ý thêm giúp bạn đâu, như thế chuyến đi sẽ thú vị hơn rất là nhiều đấy.
Gấu chưa đi PQ bao giờ nên cũng ko dám nói nhiều, chỉ góp ý chút với bạn 1 chút.

Thân :)

nguyễn oanh
27-09-2010, 12:56

CHo nick chat bạn đi,càng sớm càng tốt cho bạn,sẽ cho bạn thông tin và cách mua vé tàu và ks ngoài đó nhé.

Pippy
27-09-2010, 13:05
Bạn nào đổi áo thì nhớ báo trước cho Buonho nhé, để nếu mai mà có off thì Buonho đem theo cho. THanks all

Có rồi, có 2 cách để nhận : - off hàng tuần vào thứ 3
- Liên lạc với mình hoặc Deny
Thanks bạn

Buonho ơi cho mình đăng ký 02 áo nữ, đen + đỏ , size L nhé (không bít có chui được vào không, hic hic )

Ngày 03/10 đi off Buonho mang dùm mình nhé !

Thanks !

kittulip
27-09-2010, 14:28
Có bạn đi Sing về, chị gửi mua thêm 2 đèn pin mini cầm tay (LED), 1 đèn trán mini (LED, 3 chế độ sáng), Bình toong nước (treo ba-lô được). Bạn nào cần thì đăng ký nhé! Off kỳ sau chị mang cho.

Em xin ké cẩm cái đèn trán mini ạh. Nếu có túi ngủ em cũng xin ké 1 cái.

deny
27-09-2010, 14:39
Em xin ké cẩm cái đèn trán mini ạh. Nếu có túi ngủ em cũng xin ké 1 cái.

Khoảng tuần sau tụi này sẽ có một chuyến đi mua hàng hoành tráng, bạn chưa có món nào và muốn mua món nào có thể lên danh sách và cầm tiền theo mua luôn, chủ nhật ngày 03/10 nhé bạn.

namnguyen
27-09-2010, 14:44
Chào các bạn PKM,

Cám ơn,

- Bạn đi từ Sài Gòn hay từ đâu? Không có thông tin nên không tư vấn giúp bạn được.
- Phú Quốc đang trong mùa mưa bão.
- Lịch trình và địa điểm cần đi thì bạn muốn đi ở đâu? Rồi bạn nghỉ ở khách sạn hay rẻot nào thì mới biết đường tư vấn cho bạn được.
- Vào rừng quốc gia thì cứ xe máy mà chạy, chả cần phải dao đi rừng hay đèn pin gì. Lưu ý là trong rừng rất vắng, ít khi nào gặp người.
- Bản đồ du lịch Phú Quốc bạn có thể search google. Nếu bạn ở Sài Gòn, gọi tớ 0908110227 tớ tặng cho 1 bản.
- Thuê xe thì ở thị trấn Dương Đông có rất nhiều, ở khách sạn cũng có sẵn (nhưng giá cao hơn). Tớ thấy họ cho thuê xe số và xe ga chứ không thấy cào cào hay Minsk.
Vài số đt:
- Thuê xe: 0939230942, 0918626442
- Vé tàu: 0949973389 (Thoa)
Nói chung

deny
27-09-2010, 15:02
Mai off thường niên ở Bệt nhé bà con, ai rãnh thì ghé chơi thôi hà, không có chương trình gì cả, gặp mặt và tám, hẹn nhau mua đồ đạc này nọ thôi ^^,

Mai mình mang quà Huế ra luôn, để lâu sợ ăn hết. Mem nào rảnh chạy ra tám cho vui nha.

Dự tính chũ nhật tuần sau 03/10 đi mua đồ đạc, bà con nào muốn mua ghi danh sách ra giấy hen, có gì đi 1 vòng nghiên cứu và mua luôn ^^

Deny cho xin cái thông tin liên lạc để mai mình chạy ra.

Mình là người mới, mong các bạn giúp đỡ :D

Bạn nên đọc kỹ bài viết đầu tiên của trang đầu tiên của topic này

nếu muốn biết số điện thoại của mình, hãy xem dưới phần chữ ký

Goodluck ^^,

Tối nay, bạn nào đã đặt hàng của L.K thì ra nhận hàng dùm nhe. Báo giá : Túi chống nước:50k-trùm balo:40k.

xedap3banh_83
27-09-2010, 15:02
Mrs Mơ úi ùi ui .... Chim sẻ gọi đại bàn , nghe rõ trả lời (NT)

nini
27-09-2010, 15:11
đại bàng đi chợ, hải âu nghe dùm, nói đi chim sẻ.

small tiger
27-09-2010, 15:17
Mai mình mang quà Huế ra luôn, để lâu sợ ăn hết. Mem nào rảnh chạy ra tám cho vui nha.

tuanda
27-09-2010, 15:25
up lên tóp

small tiger
27-09-2010, 15:26
up lên tóp

Up phụ này

deny
27-09-2010, 15:41
đại bàng đi chợ, hải âu nghe dùm, nói đi chim sẻ.Hải âu nghe đc gì rùi?

namnguyen
27-09-2010, 16:03
Tối nay bệt không? Bàn zụ Cà Mau.

tửu tửu
27-09-2010, 16:15

Anh namnguyen,tặng hoa cho anh nà(wait)(kiss)

deny
27-09-2010, 16:45

Bệt, tối nay

và cả tối mai nữa ^^,

deny
27-09-2010, 16:48
Anh namnguyen,tặng hoa cho anh nà(wait)(kiss)

Tiểu tiểu, hok tặng anh? ^^,

tửu tửu
27-09-2010, 16:53

Trả lại tên cho em,chỉ tặng hoa cho anh namnguyen thôi,tặng mỗi ngày,anh namnguyen nhá

deny
27-09-2010, 17:14
Dự tính chũ nhật tuần sau 03/10 đi mua đồ đạc, bà con nào muốn mua ghi danh sách ra giấy hen, có gì đi 1 vòng nghiên cứu và mua luôn ^^

deny
27-09-2010, 17:22
Trả lại tên cho em,chỉ tặng hoa cho anh namnguyen thôi,tặng mỗi ngày,anh namnguyen nhá

Ha ha..
có khói bốc lên cao...

deny
27-09-2010, 17:24
Tối off nha bà con ^^,

chỗ cũ đó, gần pasteur một chút là đc :D

kittulip
27-09-2010, 18:33
Sáng chủ nhật em còn tí tởn ở Vũng Tàu anh ạh.

Anh cho em ké sang tuần sau được ko?

deny
27-09-2010, 18:35
Cảm ơn mọi người góp ý, trong ngày mai mình sẽ edit lại một số chi tiết chương trình và đăng các vật dụng cụ thể,

Cảm ơn các bạn nhà PKM và các bạn phượter tận tình giúp đỡ ^^,

deny
27-09-2010, 18:37
Sáng chủ nhật em còn tí tởn ở Vũng Tàu anh ạh.

Anh cho em ké sang tuần sau được ko?
Tuần tiếp theo nữa thi không được ^^, vì ngày đó mình xuất phát chuyến xuyên việt 100 ngày :D

deny
27-09-2010, 18:39
Chúc mọi người buổi tối zui zẻ :D

kittulip
27-09-2010, 18:42
Mai off thường niên ở Bệt nhé bà con, ai rãnh thì ghé chơi thôi hà, không có chương trình gì cả, gặp mặt và tám, hẹn nhau mua đồ đạc này nọ thôi ^^,

brandy
27-09-2010, 20:41
Gửi @ anotherworld:
Nếu bạn xuất phát từ TPHCM
1. đường hàng không mất 45 phút bay
2. đường biển từ Rạch Giá
3. đường biển từ Hà Tiên
Vì bạn chỉ có 4 ngày, để tiết kiệm chi phí và thời gian bạn nên di chuyển bằng tàu từ RG hoặc từ HT làm sao có mặt trên đảo PQ vào sáng sớm là OK ( nếu thiếu thời gian bạn nên đi bằng tàu cao tốc khoảng 300k/người )
Tham quan hết đảo Phú Quốc bạn mất hết 2 ngày, một ngày cho hướng Đông và một ngày cho hướng Tây. Buổi tối PQ hơi buồn nếu ko ăn nhậu (rượu sim là đặc sản của PQ) bạn có thể thuê ghe ra biển câu mực .
Phía hướng Đông có khu bảo tồn giống chó Phú Quốc, Khu nuôi ngọc trai, bảo tàn di tích lịch sử chiến tranh, nhà tù PQ, Bến tàu và bải tắm.
Phía hướng tây bạn nê đi thẳng xuống bải tắm trước rồi trên đường về ghé tháp nhang đền thờ các nghĩa quân chống Pháp, Làng nuôi trồng và chế biến hạt tiêu, tham quan qui trình sản xuất chế biến nước mắm thương hiệu Phú Quốc và bạn nhớ kết thúc chuyến hành trình bằng chuyến tắm tiên men theo dòng suối từ một ngọn núi nhỏ ( mình quên mất tên điểm du lịch này)
Bạn có thể thuê xe từ những người chạy xe ôm trên đảo và nhờ họ làm hướng cẫn cho bạn với chi phí chỉ khoảng 100K/ngày thôi. vì với 2 ngày trên đảo bạn ko bit đường sẽ tham quan ko kịp hết đâu đấy. Như vậy sau 2 ngày 2 đêm trên đảo sáng hôm sau bạn có thể lên tàu vô đất liền được rồi nhé
Nhà nghỉ bình dân trên đảo cũng không đắt đâu bạn (chỉ từ 120k-150k/phòng) nhất là các bạn đi ngày thường nữa.
Còn nếu các bạn đi máy bay thì dư khối thời gian.
Chúc các bạn có chuyến đi bình an, vui vẻ và thú vị.
Thân mến!

lengkeng1minh
28-09-2010, 06:36
Tối nay, bạn nào đã đặt hàng của L.K thì ra nhận hàng dùm nhe. Báo giá : Túi chống nước:50k-trùm balo:40k.

Summer_Flower44
28-09-2010, 08:00

Đại bàng mới ngẫu hứng Phượt từ Sg ra Huế, đến thành cổ Quảng Trị, dừng chân cầu Hiền Lương, thăm cửa sông Nhật Lệ, khám phá động Phong Nha, chạy dọc đường Trường Sơn,....thắp hương viếng các chiến sĩ ở nghĩa trang liệt sĩ, cầu nguyện tại thánh địa La vang,....Tối qua đại bàng đã quay về SG rồi nè, chim sẻ muốn nhắn điều chi,...hehe :))

Pé_Nhí
28-09-2010, 08:09

Chị Tửu tặng hoa cho anh NamNguyen là có ý đồ đó. =)) Bởi vậy anh Deny đừng ham hoa ấy :))

Pé_Nhí
28-09-2010, 08:12
Đại bàng mới ngẫu hứng Phượt từ Sg ra Huế, đến thành cổ Quảng Trị, dừng chân cầu Hiền Lương, thăm cửa sông Nhật Lệ, khám phá động Phong Nha, chạy dọc đường Trường Sơn,....thắp hương viếng các chiến sĩ ở nghĩa trang liệt sĩ, cầu nguyện tại thánh địa La vang,....Tối qua đại bàng đã quay về SG rồi nè, chim sẻ muốn nhắn điều chi,...hehe :))

Đại bàng dang cánh không mệt mỏi .:D

Pé_Nhí
28-09-2010, 08:13
Ý da!Nhà chỉ có mình.^^

There are currently 1 users browsing this thread. (1 members and 0 guests)

Pé_Nhí

tửu tửu
28-09-2010, 08:26
Thấy nhà vắng là nghịch lung tung nha Pé Nhí

deny
28-09-2010, 10:21

Bạn nên đọc kỹ bài viết đầu tiên của trang đầu tiên của topic này

nếu muốn biết số điện thoại của mình, hãy xem dưới phần chữ ký

Goodluck ^^,

small tiger
28-09-2010, 11:10
Chiều nay bệt nhé cả nhà

Pé_Nhí
28-09-2010, 11:55
Chiều nay bệt nhé cả nhà

Chiều ra ôm chị hẻn.:D Hí hí hí hí....

deny
28-09-2010, 12:01

Ôi, bay không mệt mỏi ^^

Nể chị Mơ ghê

small tiger
28-09-2010, 12:03
Chiều ra ôm chị hẻn.:D Hí hí hí hí....

Chị đâu có treo bảng "free hug" đâu ta. hihi. Chiều ra tám nha em

deny
28-09-2010, 12:07
Hum qua tám có 4 mem: deny, buonho, namnguyen, lengkeng. ^^,

Hum nay có các tiết mục sau:

1- Bác lengkeng trao đồ
2- Bán áo nhóm
3- Bán khăn rằn
4- Tám
5- Xơi cọp ^^, à xơi quà của cọp
6- giao lưu mem mới
7-....

nini
28-09-2010, 12:07
tình hình rất tình hình, cái topic của bác Cao có mấy tấm ảnh à, mà bà con đã nhốn nháo, lào xào. Nhiều người đang lập âm mưu "để được như anh ý" :))

small tiger
28-09-2010, 12:11
tình hình rất tình hình, cái topic của bác Cao có mấy tấm ảnh à, mà bà con đã nhốn nháo, lào xào. Nhiều người đang lập âm mưu "để được như anh ý" :))

Chị chắc cũng có âm mưu gì phải hông. hihi. Just kidding. 2 bạn đó đẹp đôi.

small tiger
28-09-2010, 12:12
Hum qua tám có 4 mem: deny, buonho, namnguyen, lengkeng. ^^,

Hum nay có các tiết mục sau:

1- Bác lengkeng trao đồ
2- Bán áo nhóm
3- Bán khăn rằn
4- Tám
5- Xơi cọp ^^, à xơi quà của cọp
6- giao lưu mem mới
7-....

Anh Deny nhá, coi chừng em nhá. hehe

tửu tửu
28-09-2010, 12:47

Anh deny,xin anh phát biểu cảm nghĩ(đừng khóc,lau nước mắt đi)=))

echxanha4
28-09-2010, 12:55
Chị đâu có treo bảng "free hug" đâu ta. hihi. Chiều ra tám nha em

Nhí ôm Cọp giúp chị nữa nhé, về, chị trả lại em sau :))

deny
28-09-2010, 13:07
Anh deny,xin anh phát biểu cảm nghĩ (đừng khóc,lau nước mắt đi)=))
Hu hu, mình sắp đc như anh ý..

anotherworld
28-09-2010, 13:07
Cám ơn Brandy nhiều, Tôi đã có số dt của 1 người, nên sẽ gặp người đó hỏi rỏ chi tiết luôn.

deny
28-09-2010, 13:10
Cám ơn Brandy nhiều, Tôi đã có số dt của 1 người, nên sẽ gặp người đó hỏi rỏ chi tiết luôn.

Phần anh hỏi, mình bỏ qua đây https://www.phuot.vn/threads/10790 cho anh em tham khảo luôn

Chúc anh lên đương vui vẻ

echxanha4
28-09-2010, 13:10
Hận Deny nha! pm yahoo hổng thấy trả lời :((

deny
28-09-2010, 13:11
Hận Deny nha! pm yahoo hổng thấy trả lời :((

Anh vừa ăn cơm về mà em, buzz lại đi :D

Pé_Nhí
28-09-2010, 13:17
Hu hu, mình sắp đc như anh ý..

Hình như anh đi 1 người 1 ngựa mà.Sao mừ được như anh ý =))
Mà có khi 2 anh chị ấy chơi xì-căn-đan hù mình.Chứ ảnh chụp thấy 2 cái dáng đen thui mà,làm *** bik có kiss hem :P .Hay mở ảnh ra nghiên cứu =))

nini
28-09-2010, 13:26
Mà có khi 2 anh chị ấy chơi xì-căn-đan hù mình.Chứ ảnh chụp thấy 2 cái dáng đen thui mà,làm *** bik có kiss hem :P .Hay mở ảnh ra nghiên cứu =))

chị đồng ý với Nhí cả 2 ý lun.
1) deny sao sắp dc như anh ý được :)) khác nhau xa lắm á.
2) chụp hình mà chụp đen thui thì thường là lừa tình.

lethanh0901
28-09-2010, 13:30

hihi, Deny giống chứ, cũng sắp đi XV đó thui. Tuy nhiên, giống có 1 nửa àh, ngta đi 2 mình, Deny đi có 1 mình 1 ngựa, hehe

Pé_Nhí
28-09-2010, 13:38
hihi, Deny giống chứ, cũng sắp đi XV đó thui. Tuy nhiên, giống có 1 nửa àh, ngta đi 2 mình, Deny đi có 1 mình 1 ngựa, hehe

Mình cứ nói đụng vào nỗi cô đơn 1 người 1 ngựa này,biết đâu có cô nào thương chịu đi cùng anh Deny .Anh Deny hén !=))

nini
28-09-2010, 13:41
mọi người đừng nhắc vụ 1 người 1 ngựa này nữa, kẻo...anh ý đóng cửa nhà PKM cái RẦM, đi xiên diệt 1 hơi....khỏi cho ai 8.

Pé_Nhí
28-09-2010, 13:50
Balabalap...lâu rồi mới thấy nhà 888 nỳ đông lên 1 xíu :D :D :D
There are currently 8 users browsing this thread. (8 members and 0 guests)

Pé_Nhí Buonho+ davidpham+ li4lucas anotherworld nguyễn oanh Chip000+

Buonho
28-09-2010, 13:52
chị đồng ý với Nhí cả 2 ý lun.
1) deny sao sắp dc như anh ý được :)) khác nhau xa lắm á.
2) chụp hình mà chụp đen thui thì thường là lừa tình.

Anh vừa ăn cơm về mà em, buzz lại đi :D

Mình cứ nói đụng vào nỗi cô đơn 1 người 1 ngựa này,biết đâu có cô nào thương chịu đi cùng anh Deny .Anh Deny hén !=))

mọi người đừng nhắc vụ 1 người 1 ngựa này nữa, kẻo...anh ý đóng cửa nhà PKM cái RẦM, đi xiên diệt 1 hơi....khỏi cho ai 8.

Ek, ông Deny ấy đang cười hềnh hệch đóa, ông ấy dụ được gái nhà lành theo ông ấy rùi ^_^

deny
28-09-2010, 13:57
Ek, ông Deny ấy đang cười hềnh hệch đóa, ông ấy dụ được gái nhà lành theo ông ấy rùi ^_^

Èo, bx nhà mình lại làm lộ bí mật rùi ^^

tính để bà con bất ngờ mà :D

Pé_Nhí
28-09-2010, 13:59

Ai mà dám bỏ nhà,bỏ việc theo anh Deny??? :GL Mà cũng đoán 99% roài. =)) =)) =)) Hèn chi dạo nỳ im im. Rửa đi anh! Hem là chiều off anh bị hội đồng á

nini
28-09-2010, 14:01

hở! roài, gái nhà ai mà ngây thơ quá dzậy. Đừng nói là buôn lậu nhá :))
Mà ai dzậy??

lethanh0901
28-09-2010, 14:04
hở! roài, gái nhà ai mà ngây thơ quá dzậy. Đừng nói là buôn lậu nhá :))
Mà ai dzậy??

sao lại bik là gái nhỉ? hehe

nini
28-09-2010, 14:10
sao lại bik là gái nhỉ? hehe

có lý có lý.....

Buonho
28-09-2010, 14:13
Uh nhẩy, sao mềnh lại bít là con gái nhẩy ??? :D :D (NT)

deny
28-09-2010, 14:20
mún bit dễ thui, anh kiểm tra là bit hà :D

deny
28-09-2010, 14:21
Ai mà dám bỏ nhà,bỏ việc theo anh Deny??? :GL Mà cũng đoán 99% roài. =)) =)) =)) Hèn chi dạo nỳ im im. Rửa đi anh! Hem là chiều off anh bị hội đồng á

Bé nhí hem bit đâu ^^,

nini
28-09-2010, 14:21
mún bit dễ thui, anh kiểm tra là bit hà :D

cười đểu kìa...thế thì đúng là con gái roài. Mà ai dzậy??;)

deny
28-09-2010, 14:22
ai mún bit thì sáng chủ nhật mùng 03/10 off là bit liền hà :D

deny
28-09-2010, 14:23
cười đểu kìa...thế thì đúng là con gái roài. Mà ai dzậy??;)

để anh dẫn ra mắt bx1 sau hen ^^,

nini
28-09-2010, 14:23
để anh dẫn ra mắt bx1 sau hen ^^,

bà này là bà út chưa :))

Pé_Nhí
28-09-2010, 14:27
bà này là bà út chưa :))

Vậy mà anh ấy đề ra cái qui tắc BẤT QUÁ TAM !!! (NO)(NO)(NO)

Pé_Nhí
28-09-2010, 14:28
A! Thấy chị Atiso.Chị làm gì dạo này hem có động tĩnh gì ta :D

davidpham
28-09-2010, 14:29
Em Bym muốn có một cái tên: Gấu Tung Tăng
Cám ơn anh!

Chúc mừng em Bym có nick ngoại hiệu mới "keng xà beng"

P/S: rửa đê.........

Em xin bác cvn cho em cái ngoại hiệu ạ! nó đây => " Ếch Xa Nhà"
Cám ơn bác nhiều lắm!

Và em Ếch nhà ta cũng sắp sửa

deny
28-09-2010, 14:31
Hồi sáng có thấy em Gấu tung tăng đi tung tăng..

Mà hình như đi tung tăng nên bị bắt nhốt oìy

tửu tửu
28-09-2010, 14:37
Chuyến này anh deny phải làm vài tấm hôn trong ánh sáng cho bà con chói mắt nha(c)

deny
28-09-2010, 14:39
Vậy mà anh ấy đề ra cái qui tắc BẤT QUÁ TAM !!! (NO)(NO)(NO)

có 3 nguyên tắc

nguyên tắc đầu tiên là: bât quá tam

nhưng đâu có nói là hok lấy 3 zợ ^^,

lethanh0901
28-09-2010, 14:42
Nói chung là có 3 vợ nhưng chỉ để nhìn, chứ hổng làm đc gì hết đúng hông, deny? ^^

namnguyen
28-09-2010, 14:43
CaoMr và TiDieu đã cầu chứng cặp nội bộ đầu tiên của nhà PKM rồi đó. Còn cặp kia khi nào nhỉ hỉ hỉ? Hay lại đến khi có topic bà con trong nhà mới choáng tiếp.

tửu tửu
28-09-2010, 14:46
anh namnguyen,nhận hoa giùm tửu đi,héo hết bây chừ:L

Buonho
28-09-2010, 14:46
CaoMr và TiDieu đã cầu chứng cặp nội bộ đầu tiên của nhà PKM rồi đó. Còn cặp kia khi nào nhỉ hỉ hỉ? Hay lại đến khi có topic bà con trong nhà mới choáng tiếp.
Cóa cặp mở hàng rồi đóa, cặp tiếp theo đê :D :D :D

namnguyen
28-09-2010, 14:50
anh namnguyen,nhận hoa giùm tửu đi,héo hết bây chừ:L

Lạy mợ, mợ đừng đốt nhà con

deny
28-09-2010, 14:51

Cặp đầu tiên kết hợp là Cao và tí điệu

Cặp đầu tiên có sẵn là Trí nguyễn và Loan

Cặp tiếp theo là..???

tửu tửu
28-09-2010, 14:51
Lạy mợ, mợ đừng đốt nhà con

Em ko biết,anh dìm hàng em là em mua thêm xăng,cồn,củi,mua nguyên mỏ dầu Bạch hổ luôn

Pé_Nhí
28-09-2010, 15:05
Cặp đầu tiên kết hợp là Cao và tí điệu

Cặp đầu tiên có sẵn là Trí nguyễn và Loan

Cặp tiếp theo là..???

Tình hình rất là tình hình,bàn chuyện cặp cặp,nhà 888 lại im re rùi kìa. :)) :)) :))

deny
28-09-2010, 15:07
Nhà mình vào topic đăng ký thông tin thành viên viết bài làm gương đi, toàn là mem mới viết không hà ^^,

deny
28-09-2010, 15:10
Users Browsing this Forum

There are currently 24 users browsing this forum. (14 members & 10 guests)

1. _deny_
2. nini
3. DonQuixote
4. Pé_Nhí
5. davidpham
6. Buonho
7. gaububu ----> Who's this?
8. helleagle
9. lethanh0901
10. namnguyen
11. cuongeuro
12. take care
13. anotherworld

nini
28-09-2010, 15:19
ekkek, cơ bản mình ko có thông tin để viết.

Summer_Flower44
28-09-2010, 17:11

:)) :)) :)) :)) :))

Tửu, châm rượu em (!)

minhmio
28-09-2010, 17:20
Anh deny chở thêm 1 con ma nơ canh í, khi nào cần diễn cảnh chu môi cong mỏ thì lôi em nó ra. Tối nay off sớm hông dzị?

tửu tửu
28-09-2010, 17:37

Tửu, châm rượu em (!)

Rượu giao bôi và rượu mừng hả chị?với tình hình nhà mình thế này,em phải trữ hàng,đầu cơ mới đươc.ai ko say nắng,say tình thì cho say rượu vậy.hich...hich...

lethanh0901
28-09-2010, 17:38
Anh deny chở thêm 1 con ma nơ canh í, khi nào cần diễn cảnh chu môi cong mỏ thì lôi em nó ra. Tối nay off sớm hông dzị?

=)), chở theo con manocanh =))

ranchu
28-09-2010, 18:13

Tửu, châm rượu em (!)
Vậy là "cuối năm" phải không chị ?

rjn002
28-09-2010, 18:39
ôi... tuần dài...ngày dài... nhớ phượt wua''' hox bik tới bao h mới lại phượt đc...haizzz

echxanha4
28-09-2010, 19:54
Á, chị Fendi không đi of hả, ở nhà trông nhà hehe.

tuanda
28-09-2010, 21:46
Rượu giao bôi và rượu mừng hả chị?với tình hình nhà mình thế này,em phải trữ hàng,đầu cơ mới đươc.ai ko say nắng,say tình thì cho say rượu vậy.hich...hich...

Híc, đau đầu với rượu

https://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs648.snc4/60867_154258377928113_100000318552257_345312_42025 91_n.jpg

Tây Bắc

https://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs678.snc4/61818_1391548159731_1562941447_30927977_7855599_n. jpg

tửu tửu
28-09-2010, 23:17
[QUOTE=tuanda;260365]Híc, đau đầu với rượu

https://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs648.snc4/60867_154258377928113_100000318552257_345312_42025 91_n.jpg

Ôi,vodka hanoi,một vài nhân nhà mình đã ngất trên giàn quất bởi em ấy đấy ah.:))

miennanggio
28-09-2010, 23:20
Buonho ơi!Cái áo mình mặc ko vưà rồi!Hôm nào đổi lại nha!

fendi
29-09-2010, 01:51
Á, chị Fendi không đi of hả, ở nhà trông nhà hehe.

Hjx...tại hem biết ọp ẹp ở đâu hết e ơi...dzới lại trời mún mưa to nên nằm nhà chèo queo lun >.<

helleagle
29-09-2010, 08:00
Èo, bx nhà mình lại làm lộ bí mật rùi ^^

tính để bà con bất ngờ mà :D

Tiết lộ với tui đê... Tui hứa! tui thề là tui không nói với ai... Tui chỉ post lên topic 8 thui...

helleagle
29-09-2010, 08:03

Ú ù pé Nhí! Kiss mà cũng có zdu hù nữa hả,.... Kiss thiệt cho nó loãng moạng chứ.... Pe không cần mở hình ra ngâm kíu đâu, kiếm ai đẹp đẹp cỡ chị Bánh í nhờ chị ấy kiss dùm 1 cái ngâm kíu là được rùi hen....

helleagle
29-09-2010, 08:19
Trông nhà có hell và tuanda .....
2 anh em mềnh bán nhà chia nhau đi nhậu đê....
Nhà hoang vô chủ đê ... Ai mua không...

Summer_Flower44
29-09-2010, 08:24
Nhân dịp anh Khoai Lang Thang vừa kết thúc chuyến khám phá miền Trung ghé qua Sàigòn để về lại Cần Thơ, thân mời các Phuoter off cafe, Karaoke với Khoailangthang tại quán Lavender lúc 19h ngày 29/9. Đ/C: 384/40 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Quận 3 (đối diện chùa Vĩnh Nghiêm). Rất mong sự tham dự của các bạn.

Offline cafe với những lý do sau:
1/ Mừng SN Daniel
2/ Gặp Khoailangthang vừa xong chuyến miền Trung ghé qua SG để về lại Cần Thơ.
3/ Nhân tiện bàn luôn chuyến đua bò An Giang ngày 5/10. (Khoailangthang & Độc hành chủ xị)
4/ Bàn trước chuyến tiễn Deny 10/10/10
...và muôn vàn lý do khác, hihi chủ yếu là gặp nhau thôi...
Thân mời.....

Lúc 19h ngày 29/9, tại cafe Lavender, 384/40 Nam Ky Khởi Nghĩa, Q3, đối diện chùa Vĩnh Nghiêm, đầu ngõ có quán Tour Les Jours nhé!

sẵn dịp anh em Cần Nôm off, chúng ta chúc mừng sinh nhật anh Daniel_Dương luôn, chúc anh luôn vui vẻ, mạnh khỏe và ngày càng tài hoa ^^,

Màn 1 " Sansa chính thống và tự phát"
1.
http://www.youtube.com/watch?v=f5XYRFfKzWk

2.
http://www.youtube.com/watch?v=ERsU9Z36C54

3.
http://www.youtube.com/watch?v=bzdSmCapur8

Màn 2 " Sự trở lại của Idol Cần Nôm - Bym"

http://www.youtube.com/watch?v=2fojIDUFfDE

http://www.youtube.com/watch?v=L9m_6B77NJ4

p/s do các clip đang trong tầm hot nên em chưa chỉnh sửa để cliip mộc luôn ( cắt bỏ giọng của em) và đóng dấu nên không dc ok cho lắm. tàm tạm nhé các anh chị :Dam

Thêm 2 tấm cho tăng phần khí .... thế nhá .
Bản quyền , tác giả : Mr SALGUY

https://i920.photobucket.com/albums/ad44/kinhluan_83/61915_1302027209152_1784625696_584179_4291974_n.jp g

https://i920.photobucket.com/albums/ad44/kinhluan_83/33855_1302032449283_1784625696_584211_5398147_n.jp g

Summer_Flower44
29-09-2010, 08:24
Nhân dịp anh Khoai Lang Thang vừa kết thúc chuyến khám phá miền Trung ghé qua Sàigòn để về lại Cần Thơ, thân mời các Phuoter off cafe, Karaoke với Khoailangthang tại quán Lavender lúc 19h ngày 29/9. Đ/C: 384/40 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Quận 3 (đối diện chùa Vĩnh Nghiêm). Rất mong sự tham dự của các bạn.

1/ Mừng SN Daniel
3/ Nhân tiện bàn luôn chuyến đua bò An Giang ngày 5/10. (Khoailangthang & Độc hành chủ xị)
Thân mời.....

Lúc 19h ngày 29/9, tại cafe Lavender, 384/40 Nam Ky Khởi Nghĩa, Q3, đối diện chùa Vĩnh Nghiêm, đầu ngõ có quán Tour Les Jours nhé!

tuanda
29-09-2010, 08:32

Em được cái là cứ hay bật máy để đó bác ah...chứ thực tế nhiều khi đang đi chơi.

Summer_Flower44
29-09-2010, 08:42
Offline cafe với Khoailangthang vừa xong chuyến miền Trung ghé qua SG để về lại Cần Thơ nha mọi người. Nhân tiện bàn luôn chuyến đua bò An Giang ngày 5/10. Thân mời.....

Buonho
29-09-2010, 09:12

HIx hix, hôm qua anh cũng ở nhà trông nhà hả, còn mấy đứa tụi em ra Bệt tám và ăn quà Nha Trang của em và quà miền Trung của Cộp, quà nhiều quá, ăn mãi mới hết, khổ lắm cơ :D :D :D

xedap3banh_83
29-09-2010, 09:39
Offline cafe với Khoailangthang vừa xong chuyến miền Trung ghé qua SG để về lại Cần Thơ nha mọi người. Nhân tiện bàn luôn chuyến đua bò An Giang ngày 5/10. Thân mời.....
Dạo này chị Mơ nhà ta đi ghê quá nha ... Ủa mùh coi đua bò , Chị Mơ tổ chức Huh ? Đua bò giông đua Ngựa hem ? Vô Phú Thọ xem cho gần hà hà

Summer_Flower44
29-09-2010, 09:48
Dạo này chị Mơ nhà ta đi ghê quá nha ... Ủa mùh coi đua bò , Chị Mơ tổ chức Huh ? Đua bò giông đua Ngựa hem ? Vô Phú Thọ xem cho gần hà hà

Chị hổng có đi coi đua bò, rủ dùm Khoailangthang & Độchành thôi. Vì Khoailangthang ở Cần Thơ mà,..nên muốn tìm thêm bạn ở SG xuống chơi.

xedap3banh_83
29-09-2010, 09:51
Chị hổng có đi coi đua bò, rủ dùm Khoailangthang & Độchành thôi. Vì Khoailangthang ở Cần Thơ mà,..nên muốn tìm thêm bạn ở SG xuống chơi.

Àh há , chị phải đi làm chủ xị rủ rê chứ hì hì . Dạo này bà con ai không rừng rú , núi non gì hết nhỉ ? Buồn thê thảm

Summer_Flower44
29-09-2010, 10:12
Àh há , chị phải đi làm chủ xị rủ rê chứ hì hì . Dạo này bà con ai không rừng rú , núi non gì hết nhỉ ? Buồn thê thảm

Để dành cái độ 10/10/10 tiễn chân Deny lên đường kìa em. Bao nhiêu KH chị đều gạt qua 1 bên nhường cho ngày đó(!)

deny
29-09-2010, 11:17
sẵn dịp anh em Cần Nôm off, chúng ta chúc mừng sinh nhật anh Daniel_Dương luôn, chúc anh luôn vui vẻ, mạnh khỏe và ngày càng tài hoa ^^,

deny
29-09-2010, 11:31

Bánh làm chủ xị vài vụ cho tháng 10, 11.. đi, dạo này im hơi lặng tiếng quá chừng :D

deny
29-09-2010, 11:33
Để dành cái độ 10/10/10 tiễn chân Deny lên đường kìa em. Bao nhiêu KH chị đều gạt qua 1 bên nhường cho ngày đó(!)

Thanks chị Mơ nhìu nhìu ^^,

Mau ghê, sắp tới rồi..

minhmio
29-09-2010, 11:56
10/10 em cũng đi nữa nha. Đi 1 ngày rồi về, hờ hờ...

Phương Hoàng
29-09-2010, 12:20
Sang nay em lang thang o Nha Trang thi nhan dc tn cua Cao. Mr. Hehe, ra bac ay dang cung tinh yeu nam tay nhau thuc hien hanh trinh Xuyen Viet thi thay em. Thiet la...uoc j minh dc nhu hai nguoi ay nhi. ^^

davidpham
29-09-2010, 12:22
Sang nay em lang thang o Nha Trang thi nhan dc tn cua Cao. Mr. Hehe, ra bac ay dang cung tinh yeu nam tay nhau thuc hien hanh trinh Xuyen Viet thi thay em. Thiet la...uoc j minh dc nhu hai nguoi ay nhi. ^^

Thì em cứ đăng topic tuyển đi, khối anh nhảy vào...

Buonho
29-09-2010, 12:22
Cuối tuần sau rùi....
Nhanh ghê.....

Summer_Flower44
29-09-2010, 12:27
Cuối tuần sau rùi....
Nhanh ghê.....

Đề nghị thư ký lên KH để PKM tiễn Deny lên đường đi ạh! Mọi người đang rất mong,....

Summer_Flower44
29-09-2010, 12:32
1/ Mừng SN Daniel
Thân mời.....

Buonho
29-09-2010, 12:35
Đề nghị thư ký lên KH để PKM tiễn Deny lên đường đi ạh! Mọi người đang rất mong,....
Ek, mỗi người ra ôm hun anh Deny 1 cái ah hihihi
Hôm ấy iem ở Hà Lội mất rùi, iem sẽ chia tay chia chân với anh í trước :D :D :D

nini
29-09-2010, 12:42
khi nào thế buonho??? chia tay ý.

Buonho
29-09-2010, 12:48
khi nào thế buonho??? chia tay ý.
Từ giờ đến hum đó híhi
Mà trong lúc đói bụng, mờ con mắt, iem đã dùng sai từ mất òi, dùng từ "tiễn" mới đúng hẩy chị hẩy ^_^

nini
29-09-2010, 13:05
Mình cũng chọn 1 ngày đẹp để tiễn anh ý về nơi cuối trời cho trọn tình trọn nghĩa. Nhẩy!

dinhthai
29-09-2010, 14:24
Hix lâu quákhong6 có được phượt oài huhu
Tối nay cũng off hok được lun vì em đang ở BR roài , bùn...

helleagle
29-09-2010, 15:25
Kế hoạch tiễn bác Deny sao vậy ta.... Sáng CN hell busy rồi, sau 10h15 thì ok.... Bà con có kế hoạch ji sau giờ đó thì hell tham gia với.

Summer_Flower44
29-09-2010, 15:41
Kế hoạch tiễn bác Deny sao vậy ta.... Sáng CN hell busy rồi, sau 10h15 thì ok.... Bà con có kế hoạch ji sau giờ đó thì hell tham gia với.

Deny khởi hành 10h sáng, chắc nhóm cùng Deny đi trước, Hell chạy theo sau nhé,...Có thể gặp nhau tại phà Cát Lái,...

Sinh Nhật T10 này bàn cụ thể hơn nhé!

Le Hue
29-09-2010, 17:11
Em xin nhờ topic của các bác 1 chút được ko ạ?

Như đã nói chuyện với anh Deny, em là Gà F1 của Đàn Gà, khoảng 8-9/10 sắp tới đây em sẽ có dịp quay lại Sài Gòn sau hơn 1 tuần lang thang một mình bên đất khách nên em rất muốn nhân dịp này được thay mặt Đàn Gà gặp gỡ và giao lưu với nhà PKM cùng các anh chị em Phượt SG. Mong các anh chị thu xếp giúp em 1 buổi off để diện kiến cả nhà được ko ạ?

Nhân tiện, em cũng muốn hỏi xem nhà mình có ai muốn đi Sing dịp đó ko thì em đang muốn bán 2 cặp vé khứ hồi SGN - SIN - SGN của Jetstar, đi sáng 8/10 về tối 10/10 với giá 60$ cho cả 2 người ạ. Chỉ có điều ai mua thì chịu giúp em cái phí đổi tên mà em cũng chưa nắm được cụ thể là bao nhiêu ạ.

Em xin chào và xin hẹn sớm gặp các bác.

PS: Em xin tự giới thiệu luôn em sinh năm 85 cho dễ xưng hô ạ :">

-------------->F1,Huệ mà đi công tác Hà Nội t\mùng 7,8,9,10 chắc chết luôn,đang lo quá!

deny
29-09-2010, 18:31
10h sáng ngày 10/10/10

^^

mọi người cố gắng 1000 người ra bệt nhé :D

tuanda
29-09-2010, 19:19
10h sáng ngày 10/10/10

^^

Mọi người mua 1000 con búp bê ra nha. ;)

dinhthai
29-09-2010, 19:50
10h sáng ngày 10/10/10

^^

Mọi người cố gắng ra bệt dưới 1000 người nhé =))

small tiger
29-09-2010, 20:33
Nhà vắng tanh

echxanha4
29-09-2010, 20:56
Nhà vắng tanh

cộp ko đi off ah

minhmio
29-09-2010, 23:10
Hờ hờ, mới đào thoát về từ cuộc thác loạn. Ôi, thật là kinh khủng khiếp quá đi à.

Pretty Bee
30-09-2010, 00:13
:((Hu hu! mấy ngày nay có 1 mình fải đảm nhiệm đủ các loại việc, jờ mới vào ghé thăm nhà Phượt thì thấy mình đi chậm thời đại mất rùi, ek ek! thấy các bác chuẩn bị phượt rùi ọp ẹp mà tủi thân quá, tháng này ảm đạm thê thảm ghê! tự kỷ luôn á :(( :((

tuanda
30-09-2010, 00:15
Hờ hờ, mới đào thoát về từ cuộc thác loạn. Ôi, thật là kinh khủng khiếp quá đi à.

Khiếp dư lào...up hình lên đi xem vs ^^

davidpham
30-09-2010, 00:59
Khiếp dư lào...up hình lên đi xem vs ^^

FB đó ku, thằng bánh nó up gồi

deny
30-09-2010, 10:36
khiếp thiệt chứ, đũ loại hình nghệ thuật được biểu diễn ^^,

echxanha4
30-09-2010, 11:02
FB đó ku, thằng bánh nó up gồi

Bác nào tag em FB cái, em xem nhà mình thác loạn ra sao nè hehe

Summer_Flower44
30-09-2010, 11:12
Bác nào tag em FB cái, em xem nhà mình thác loạn ra sao nè hehe

Nick FB em là gì? Chị tag cho, mới tập tành chơi FB, hehe.....

li4lucas
30-09-2010, 12:41
em đang up video lên youtube, các anh chị chờ trong giậy lát sẽ dc chiêm ngưỡng thế nào là nhảy Sansa kakakak, và sự trở lại của siêu ido Cần Nôm Bym

helleagle
30-09-2010, 12:55
em đang up video lên youtube, các anh chị chờ trong giậy lát sẽ dc chiêm ngưỡng thế nào là nhảy Sansa kakakak, và sự trở lại của siêu ido Cần Nôm Bym

Lẹ lẹ đi lucas, a hell ngóng đoạn clip hot này lâu lắm rồi đó.

minhmio
30-09-2010, 14:03
Giời, anh Bánh up được mỗi 22 tấm, xem chẳng đã gì cả.

tửu tửu
30-09-2010, 14:06
Lucas,'làng quan họ quê tôi' đâu,tửu là tửu mê Bym từ dạo ấy:)

li4lucas
30-09-2010, 14:31
Giời, anh Bánh up được mỗi 22 tấm, xem chẳng đã gì cả.

Em còn tàng trữ 1 vài tấm nà chị pa, her her. Ôi nón lá Việt Nam....

li4lucas
30-09-2010, 14:33
Lucas,'làng quan họ quê tôi' đâu,tửu là tửu mê Bym từ dạo ấy:)
Em là em nghi nghi chị lắm rồi đấy nhé. Hết "tình yêu trong lòng" giờ tới Ido Bym, toàn hot girl k ah nha :DE

minhmio
30-09-2010, 14:45
Lát cu, có clip trên youtube chưa em ơi?

huonggiangf1
30-09-2010, 14:52
Em thấy buồn vô cùng khi phải vào thông báo với PKM rằng em F1 đã phải hủy chuyến đi mơ ước của mình vì việc gia đình, cho nên lại phải lỡ hẹn với PKM và anh Deny :(( :((. Đành hẹn các anh chị vào một ngày gần nhất. Chúc anh Deny lên đường may mắn và hẹn gặp anh ở HN, nhà Gà rất vui được đón anh nếu anh dành chút thời gian :).(BB)

li4lucas
30-09-2010, 15:22
1.

li4lucas
30-09-2010, 15:22
1.

2.

3.

p/s do các clip đang trong tầm hot nên em chưa chỉnh sửa để cliip mộc luôn ( cắt bỏ giọng của em) và đóng dấu nên không dc ok cho lắm. tàm tạm nhé các anh chị :Dam

li4lucas
30-09-2010, 15:23
2.

li4lucas
30-09-2010, 15:24
3.

li4lucas
30-09-2010, 15:31

Phương Hoàng
30-09-2010, 15:44
Báo cáo cả nhà, em đã về. :)

Tối nay có ai đi ăn nhậu gì ko ạ, cho em ké, vuột mấy tiệc SN tối qua, tiếc.... :((

ranchu
30-09-2010, 15:48
Trời, một bên hào hứng nhảy salsa. Bên còn lại ngồi ăn khí thế =))

Phương Hoàng
30-09-2010, 16:01
Lâu rồi mình ko xé tem....

echxanha4
30-09-2010, 16:04
Chưa bao giờ được xé tem cả. Hụt tem, xé ké P/H

Chị Mơ ơi, add FB em nhé : [email protected]

li4lucas
30-09-2010, 17:20
Tình hình là em đã up xong hình off tối hôm qua lên FB [email protected]. Chi pa qua dòm ngó nhé, hình dính chị nhiều ah :D

Phương Hoàng
30-09-2010, 17:46
Hôm nay sinh nhật Phượng Hoàng
Mình xin chúc bạn tung hoành cánh bay.:))
Chúc Phương Hoàng ngày càng mạnh khỏe, xinh đẹp, tài chính dồi dào để thỏa mãn niềm đam mê phượt nha.:L

Chúc mừng sinh nhật P/H nha

Cảm ơn chị Sutu, cảm ơn bạn Phương!!! :">

minhmio
30-09-2010, 17:48
Mẹ ơi, thác loạn quá! Phe phái salsa tự chế toàn là những con người có thù với nhảy nhót không hà.

deny
30-09-2010, 18:26
mấy tiết mục này copy thêm vào trong topic hẹn hò offline 1 bản nhé mọi người ^^,

Buonho
30-09-2010, 18:36
Buồn....buồn....buồn
Thôi, bóc cái tem rồi tính típ
Ek, đã bị cướp tem :( :( :(

deny
30-09-2010, 18:37
he he

chập tay rùi nhé :D

Buonho
30-09-2010, 18:38
Chơi ăn gian huhuhu :((:((:((

Demi
30-09-2010, 18:50
Ek, đã bị cướp tem :( :( :(

Rồi xong, Buonho đã bị Deny cướp mất tem há há hèn gì khóc lóc thảm thiết =))

li4lucas
30-09-2010, 19:20
Hix, biết gmail là tìm dc Fb mà ta... em share luôn cái link album off sinh nhật nà http://www.facebook.com/album.php?aid=33723&id=100000241501911

tửu tửu
30-09-2010, 19:21
Hay tại chị ngốc nhỉ?hix

li4lucas
30-09-2010, 19:24
zzzzz, em k có chửi khéo chị đâu à nha :( hình anh salguy mới đẹp, em đang dòm ngó. Đi nấu cơm tối cho mềnh và Mimi :D

CahEoCoN0407
30-09-2010, 19:34
LuLu mà nấu cơm thì MiMi ăn phải coi chừng :D

li4lucas
30-09-2010, 20:11
haizzz chị cứ đánh giá em thấp thế. Nấu ăn ngon để gọi là đảm đang thì em đang phấn đấu, còn giờ làm 1 mâm cơm hay 1 bàn tiệc nhỏ chấp nhận dc thì em đủ khả năng ah :)) :))

li4lucas
30-09-2010, 20:12
không 8 nữa, phi zìa Bình Chánh với mấy em lan. (tiện thể mất zin xé tem =)) )

jackcu
30-09-2010, 23:41
Chào Deny!! Bạn cho số dt đi bạn để tiện liên lạc, chủ nhật 3/10 offine đúng không, có gì mình ra hóng hớt tí nếu ok mình đặt 1 vé

Summer_Flower44
01-10-2010, 08:17
Mình mún tham gia leo núi bạch mã cùng đoàn có được ko?
mình ko có số điện thoại của bạn chủ topic để liên lạc.
Mình tên là Tiên
phone number: 0974112345
yahoo: dangtien22
mình chờ tin bạn

Chào Deny!! Bạn cho số dt đi bạn để tiện liên lạc, chủ nhật 3/10 offine đúng không, có gì mình ra hóng hớt tí nếu ok mình đặt 1 vé

Số điện thoại của bạn ý nằm ở phía dưới chữ ký đó, các bạn ơi !

Summer_Flower44
01-10-2010, 09:08
Ở nhà mà ko ai lên tiếng,....hic hic,....

davidpham
01-10-2010, 09:23
Ở nhà mà ko ai lên tiếng,....hic hic,....

Em đây chị, hình như tối qua chị ở cơ quan trễ lắm thì phải ????

deny
01-10-2010, 10:57
Hjc, đã nghỉ làm...

Summer_Flower44
01-10-2010, 11:15
Em đây chị, hình như tối qua chị ở cơ quan trễ lắm thì phải ????

Ừh, coi hình SN mê mải,....

Hjc, đã nghỉ làm...

Buồn hay vui thế em,....sắp lên đường rồi,...vui lên! Khi nào thì đi Tây Ninh lấy giấy xe (?)

ku kòy
01-10-2010, 11:21
Hjc, đã nghỉ làm...
Chúc mừng nhể, không còn phải lo cơm áo gạo tiền. Xong rồi, xong rồi. (c)

deny
01-10-2010, 11:29
Cảm ơn chị Mơ
^^

Còn 9 ngày nữa thôi.
Thống kê lại một ít đồ đạc mang theo

*Người:
- chắc chắn: 2, một nam, một nữ.
- không chắc chắn: 3, hai nam, một nữ.

*Xe: 1, waveRS,

*Vật dụng:
- 3 balo
- 2 võng màn
- 2 nón bảo hiểm
- 1 tấm bạt 1,5x2m
- 1 gà mên quân đội
- 4 áo phượt (2 đen, 2 đỏ)
- 2 bộ áo mưa bộ
- 1 áo mưa cánh dơi
- 2 áo mưa siu mỏng
- 3 máy chụp hình
- 3 điện thoại
- Thẻ ATM
- 3 áo khoác
- 1 bộ đồ nghề vá xe
- 2 ruột xe sau
- 3 ổ khóa
- 2 đoạn dây xích
- 30m dây dù
- 1 dao thái lan
- 2 hột quẹt
- 20 cái khăn rằn
- 2 đèn pin đeo trán
- 1 dao đi rừng
- 1 máy sấy nhỏ
- 1 túi thuốc men
- 2 cuốn sổ tay ghi nhật ký hành trình
- thẻ nhớ: 2G, 4G, 8G,
- usb: 2G, 4G

*Đồ ăn:
- 5kg cá khô
- 1kg chà bông

Chả biết mang theo thứ gì, nhiêu đó là đc rồi ^^,

Summer_Flower44
01-10-2010, 11:30

Mừng Kòy ghé thăm nhà ! :)

deny
01-10-2010, 11:32
Buồn hay vui thế em,....sắp lên đường rồi,...vui lên! Khi nào thì đi Tây Ninh lấy giấy xe (?)

Vui buồn lẫn lộn chị ơi, tự nhiên thấy vì cái gì... chả biết nữa, hjc hjc..

Tây Ninh giấy xe thì qua tuần, hôm nay thứ 6 rồi, không trở tay kịp, để em hỏi anh Tắc Kè xem ^^, làm chuyến Tây Ninh luôn

deny
01-10-2010, 11:34

Thảnh thơi, tự tại đời thong thả
Cơm áo, gạo tiền khỏi phải lo

he he

Phương Hoàng
01-10-2010, 11:39
Được quá hả, anh Deny? ;)
Làm 1 chuyến để đời, nhỉ? ;)

deny
01-10-2010, 11:45
Kế hoạch ngày 10/10 tuy là mọi người tiễn mình, nhưng mà cũng có kế hoạch riêng của mọi người, do đó, mình xin bày tỏ ý mình như sau..

Trước đây mình nghĩ nó không phức tạp, chỉ đơn giản là ra bệt, bắt tay anh em cái rồi lên đường, không ngờ nó còn liên quan đến anh em nhiều..
do đó, mình xin lỗi anh em là mình vẫn cứ đúng theo chương trình đã lên của mình mà thực hiện, anh chị em, bạn bè nào có kế hoạch riêng, xin thông cảm.

Đầu tiên là các bạn thân thiết trong nhà PKM, các bạn có chương trình đi phượt cuối tuần, các bạn cứ đi thôi, bạn nào bận không ra bệt được, cũng xin cứ làm việc của mình.

Tiếp theo, cảm ơn các bạn trên phượt, có bạn đã gặp, có bạn chưa, cảm ơn các bạn đã quan tâm theo dõi và cảm ơn những lời chúc của các bạn ^^

Sáng ngày 10/10, có 2 tùy chọn, mình sẽ bàn với bạn đồng hành và quyết định.

1- khởi hành lúc 1h sáng, đi theo tuyến dọc sông về Bình Chánh, Cần Giờ và đi Vũng Tàu bằng đường biển. Nếu chọn tùy chọn này, mình không hẹn gặp các bạn tại Bệt nữa, mà hẹn chia tay với các bạn qua các buổi opff nhỏ và vào mùng 3/10 này luôn (đoạn đường này chỉ có 2 chuyến phà mỗi ngày lúc 6h sáng và 10h sáng, nếu đi trễ thì không đi được. đi 1h sáng và từ từ đi để kịp 1 trong 2 chuyến phà này)

2- khởi hành lúc 10h sáng ngày 10/10, theo đường Phà Cát Lái, QL51 về Vũng Tàu. Mình sẽ ra Bệt và 10h xuất phát

Xin lỗi chị Mơ và các bạn trong chuyến Back Memory. Chúng ta sẽ hẹn gặp nhau tại Long Hải lúc 1h trưa. Mọi người cứ theo cung đường bình thường mà xuất phát lúc 6h sáng. Nếu chọn tùy chọn 2, em sẽ ra Bệt sớm để tiễn mọi người đi trước, 10h em sẽ đi sau..

Summer_Flower44
01-10-2010, 11:52
Vui buồn lẫn lộn chị ơi, tự nhiên thấy vì cái gì... chả biết nữa, hjc hjc..

Tây Ninh giấy xe thì qua tuần, hôm nay thứ 6 rồi, không trở tay kịp, để em hỏi anh Tắc Kè xem ^^, làm chuyến Tây Ninh luôn

Vậy Tắc kè mai đi Vĩnh Long chạy xe ko giấy luôn sao ta (?) (NO) :(

deny
01-10-2010, 11:56
Vậy Tắc kè mai đi Vĩnh Long chạy xe ko giấy luôn sao ta (?) (NO) :(

Chắc vậy quá chị ơi, bữa sinh nhật Daniel em hỏi ảnh nói chưa lấy mà, có gì làm ôm ^^ he he

Summer_Flower44
01-10-2010, 12:01
Kế hoạch ngày 10/10 tuy là mọi người tiễn mình, nhưng mà cũng có kế hoạch riêng của mọi người, do đó, mình xin bày tỏ ý mình như sau..

Sáng ngày 10/10, có 2 tùy chọn, mình sẽ bàn với bạn đồng hành và quyết định.

1- khởi hành lúc 1h sáng, đi theo tuyến dọc sông về Bình Chánh, Cần Giờ và đi Vũng Tàu bằng đường biển. Nếu chọn tùy chọn này, mình không hẹn gặp các bạn tại Bệt nữa, mà hẹn chia tay với các bạn qua các buổi opff nhỏ và vào mùng 3/10 này luôn (đoạn đường này chỉ có 2 chuyến phà mỗi ngày lúc 6h sáng và 10h sáng, nếu đi trễ thì không đi được. đi 1h sáng và từ từ đi để kịp 1 trong 2 chuyến phà này)

2- khởi hành lúc 10h sáng ngày 10/10, theo đường Phà Cát Lái, QL51 về Vũng Tàu. Mình sẽ ra Bệt và 10h xuất phát

Xin lỗi chị Mơ và các bạn trong chuyến Back Memory. Chúng ta sẽ hẹn gặp nhau tại Long Hải lúc 1h trưa. Mọi người cứ theo cung đường bình thường mà xuất phát lúc 6h sáng. Nếu chọn tùy chọn 2, em sẽ ra Bệt sớm để tiễn mọi người đi trước, 10h em sẽ đi sau..

Tiễn Deny lên đường trong một chuyến đi dài nhiều thử thách. Chị mong các bạn đã cùng bên nhau trong những chuyến đi vừa qua sẽ theo em một chặng đường dù ngắn nhưng nó sẽ là động lực tiếp thêm sức mạnh cho em mỗi khi nhớ về mọi người.

Trường hợp Deny và bạn đồng hành chọn option 2, chị cũng sẽ theo em.

Thân,

deny
01-10-2010, 12:08
Cảm ơn chị Mơ, nó có ý nghĩa về mặt tinh thần lắm chứ, nhưng mà mình cứ thuận theo tự nhiên và khả năng mà làm chị à, em không muốn những trường hợp ngoài ý muốn dù ngày 10/10 này đã có sự chuẩn bị rất lâu rồi..

Dù là tùy chọn nào, cũng cảm ơn mọi người trong thời gian qua nhiều lắm..

Cảm ơn Bác Vít: Có những chuyện trong đời chỉ xảy ra một lần

Vanluu
01-10-2010, 12:11
Chúc anh deny nhiều sức khỏe và nhiều niềm vui trong chuyến đi này.

davidpham
01-10-2010, 12:21
Tặng chú em bài hát tạm chia tay nè(hơi sến tí xíu), không biết có liên quan gì không, hy vọng sau chuyến xuyên Việt dắt người yêu về luôn nhá

http://www.youtube.com/watch?v=XBzt4GeWu38

bé gấu
01-10-2010, 12:30
To Deny: Sắp lên đường roài í nhở, nghỉ làm 1 phát thế là khỏi lo cơm áo gạo mà chỉ lo tiền đi phượt hề hề..(c)
Còn lại mọi thứ về chuyến đi của mọi người cùng anh cứ để tùy duyên đê anh hử? ;)
Lỗi hẹn cùng anh lần này cho TB, chúc cho chuyến đi thành công tốt đẹp, an toàn & bình an trên mọi cung đường anh há. 2 anh em mình biết nhau từ những ngày đầu tiên, lúc đó còn cả là 1 vườn thú với đủ chủng loại :)), nhanh thật, giờ PKM lớn to đùng đoàng, lực lượng hùng hậu :D.. hãy cứ là nơi để mọi người dừng chân & trò chuyện & đến với nhau anh nhở?

@ Đại ka: anh cho Deny nghe bài này, anh Deny lại bịn rịn bây giờ :gun:gun

deny
01-10-2010, 12:35
Mừng em đã có bạn đồng hành trên suốt chặng đường. :)

Sao ko thấy có cái bếp cồn & cồn khô?

Thực phẩm:
- 5 kg cá khô nhiều quá ko?
Có thể thay thế bằng mắm ruốc xào xả, cho 1 ít thịt băm vào nữa thì tuyệt.
Thịt nạt kho khô, cá kho cho thiệt kẹo,...
Mắm tép chưng thịt,..

Mấy món này để lâu lâu được.
Hồi trước đi thăm bộ đội toàn phải tiếp tế những thứ này.
Chỉ cần 1 ít cơm trắng, quả dưa leo, cà chua là ăn ngon miệng rồi.

Chị tài trợ cho Deny mỗi thứ 1 keo nha (!)

Hj
Cảm ơn chị Mơ, nghe chị kể thấy thèm ghê ^^
Bạn đồng hành có thể đi 50% hoặc 75%, khj mà em về tới SG ngày 24/12 là bạn ấy kết thúc.
Cá khô em mang theo để tặng là chính, nghe mấy bác nói tặng món đó cho dân miền núi là số 1. 5kg cũng thây nhiều, mà mang ít sợ không đủ
Bếp cồn thì em dùng cái gà mên luôn, cái gà mên này có thể dùng chiên xào, nấu nướng..
Cồ thì chắc ghé tạp hóa mua, tạm thời khi đi em mang theo vài cục ^^

Nên mang thêm 2 ống C, tăng sức đề kháng lên chút xíu,
Àh, thêm 1 ít củ tỏi tím hay trắng nhai trong lúc đi đường, hôi miệng chút nhưng tốt lắm.
Chúc Đồng Chí có chuyến đi thành công nhé.

Cảm on gợi ý, chắc chắn sẽ có trong hành trang ^^

deny
01-10-2010, 15:10
Mình đi vòng vòng trên web, có một số máy chụp hình thấy cũng đc, nhờ anh em nào rành lựa chọn và tư vấn giúp mình 1 cái ^^

thanks nhìu

1- http://www.5giay.vn/showthread.php?t=2341223

Phụ kiện zin hết không thiếu thứ gì: Máy, nắp body, dây đeo zin, pin zin, charge zin, nắp pin, eyepice cup, nắp che view finder để chụp phơi sáng, cable usb, cable TV, sách hướng dẫn, thẻ 16MB, cd phần mềm....
Lens kit đi kèm Nikkor ED 18-55mm f/3.5-5.6G DX

https://totocaster.com/wp-content/uploads/2009/10/3383167765_0ea3a6e39c_b-560x375.jpg
Quý 0944 646 774 - 090909 4005

Giá là 6tr8

2- http://www.5giay.vn/showthread.php?t=2337413

Cần bán 1 em canon 400d made in Japan, em này quá quen thuộc rồi nên ko cần giới thiệu nhiều, anh em chỉ cần seach 1 phát là ra cả tỷ thông tin
- Em đang sử dụng very good, đồng hành trên mọi chuyến đi, hình chụp đẹp.
- Tình trạng body: Mới đẹp 98%, tay cầm chưa bong, tróc nham nhở, màn hình 2.5inch đẹp lung linh hi hi
- Lens: 28-80mm, Macro hoa vàng, còn rất mới, thấu kính trong, không bị rễ tre hay Móc gì cả, AF cực nhạy.
+ Giá bán: Body + Lens 28-80mm: 6.7 Triệu (VNĐ). >> Phụ kiện đi kèm: Pin, Sạc, Dây đeo Canon.
LH: Phước
dd: 0907382259
add: 121/12/21 chu văn An Bình Thạnh (hẻm 334 chợ cây điệp)
https://ca6.upanh.com/thumbpic/14.4.18236881.vh00/img8997.700x0.jpg

3- http://www.5giay.vn/showthread.php?t=2303382

Cần bán 1 kit [máy D3000+lens 18-55mm VR theo máy]
- tình trạng máy 99% như mới 4k6 shot (chính xác là 4560 shot số còn lại tự tay người mua shot lên) đã dán màng hình lúc mua máy tại thương xá TAX
- Phụ kiện FullBox [box,pin,sạc,cáp usb,thẻ 2GB,nắp lens, nắp máy,dây đeo,sách,CD theo máy]
Hình Thật Máy + Lens + Box

https://a.img-dpreview.com/reviews/NikonD3000/images/intro2-001.jpg

https://a.img-dpreview.com/reviews/NikonD3000/images/allroundview_001.jpg

* 10.75 megapixel DX-format CCD sensor (effective pixels: 10.2 million)
* 3" fixed LCD monitor (230,000 dots)
* Image sensor cleaning (sensor shake and 'airflow') tính năng tự động làm sạch sensor
* 11 AF points (with 3D tracking) 11 điểm lấy nét tự động
* IS0 100-1600 range (100-3200 expanded)
* 3 frames per second continuous shooting (buffer: 6 raw, unlimited JPEG)
* Expeed image processing engine
* Extensive in-camera retouching including raw development and straightening sửa hình chụp trực tiếp trên máy
* 72 thumbnail and calendar view in playback

Giá :7.900.000vnđ (fix chút ít cho người thiện chí mua)
Mr.Tín 0937 99 3000

4- http://www.5giay.vn/showthread.php?t=2318258
Tình hình muốn update nên cần bán canon 450D xách tay từ Mỹ về đc vài tháng nhưng ít xài, như ace đã biết hàng bên Mỹ thì gọi là Rebel Xsi, ai quan tâm tới e nó thì có lẽ đã nắm rõ tính năng rồi nên mình ko cần quảng cáo nữa.
Tình trạng máy :
Fullbox, máy mới có gì thì máy mình có vậy,fullbox lúc mua là ko có thẻ nhé,ai mua thì đem thẻ qua test.
Chụp khoảng 1900 shot, toàn để trong nhà chụp sản phẩm nên máy mới lắm 99%
Giá : ( Bao gồm luôn Lens Kit 18-55mm IS )
9.500.000 VND --> 9.300.000 VND (fixed)
Thấy nhiều bạn vẫn hỏi nên mình nói lại lần nữa là ko kèm thẻ, nếu ai muốn lấy thẻ luôn thì mình chỉ có 1 cái thẻ SD 2Gb thôi = 150K.
Tình trạng máy đã nêu quá rõ ràng nên mình sẽ tuyệt đối ko trả lời tin nhắn hỏi về tình trạng hoặc trả giá, mua máy đắt tiền mà tiếc tiền gọi điện thì ko hay đâu,mong mọi người hiểu cho.

5- http://www.5giay.vn/showthread.php?t=2340369

Nikon D70s + nikon AF 35-70 + nikon 18-70
Nikon hình thức khá, gồm pin, sạc, dây đeo giá 6tr
Len Nikon AF 35-70mm f3.3 đẹp, đầy đủ cap trước sau, lấy nét nhanh giá 900k
Len Nikon 18-70 hình thức khá vài vết trầy nhỏ ngoài vỏ, đầy đủ cap, hood zin, k bụi mốc giá 3tr
Ai mua cả 3 giá 9tr8 và tặng thẻ nhớ

6- http://www.5giay.vn/showthread.php?t=2336809

ình hình là có thằng bạn bên Nhật nó về VN chơi xách theo 1 em Canon 40D. Do xách đi du lịch nên ko có hộp, chỉ có body, nắp đậy, dây đeo, pin canon, sạc pisen, cáp usb, đĩa cd (đĩa này em tự burn ). Máy mới chụp đc 13k shot. Body nhìn rất mới, có dán màn hình thông số . Hàng Nhật nên chất lượng khỏi chê rùi, dưới đế máy có dán tem Nhật nữa . Giá em nó ra đi là 10tr6

DĐ: 0169.5193.512
ĐC: 118/1 Mễ Cốc, P.15, Q.8, Tp.HCM

Free ship trong khu vực Q3,Q5,Q6 vì gần trường em học

P/s: do ko có máy chụp nên em ko post hình đc.

7- http://www.5giay.vn/showthread.php?t=2297792

do nhu cau cong viec nen e can ban chiec may anh yeu dau Canon 450D,hang japan xin,day du fu kien <hop,sach,cap,day AV,the nho 2G,tui,day deo,Len 18-55 IS> chup khoang 7k,gia de e no ra di la 9tr,ai co nhu cau thi lien he voi e nhe,thank moi ng da quan tam,dia chi xem may tai 54/5/10 bach dang,f2,tan binh,so dt 0917503333,hoac pm yahoo [email protected],sau day la dung nhan e no

https://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2010091926137mwuzotq5n230727.jpeg

nini
01-10-2010, 15:49
e hèm ^^
em xin phát bỉu ý kiến.
Thứ nhất: giá cả anh ok hết rùi á? ;)
Thứ hai: vì là 2 hand nên anh cần thận trọng từng cái 1.
Nếu đã chắc chắn cái nào cũng "ngon" thì chọn cái nào cũng được mờ. Tất cả do mình thoai.

lephuong18121
01-10-2010, 16:17
Lâu lắm mới ghé thăm nhà. Thấy nhà mình lạ quá, anh Deny sắp hành trình xuyên việt àh? chúc anh đi may mắn nha. Nếu có thể ghé lên Gia Lai chơi, em sẽ làm hướng dẫn viên 1 ngày nha.

deny
01-10-2010, 16:58
e hèm ^^
em xin phát bỉu ý kiến.
Thứ nhất: giá cả anh ok hết rùi á? ;)
Thứ hai: vì là 2 hand nên anh cần thận trọng từng cái 1.
Nếu đã chắc chắn cái nào cũng "ngon" thì chọn cái nào cũng được mờ. Tất cả do mình thoai.

Chưa rõ anh mới hỏi đó chứ, mún mua cái giống của bx ^^,

deny
01-10-2010, 16:59
Lâu lắm mới ghé thăm nhà. Thấy nhà mình lạ quá, anh Deny sắp hành trình xuyên việt àh? chúc anh đi may mắn nha. Nếu có thể ghé lên Gia Lai chơi, em sẽ làm hướng dẫn viên 1 ngày nha.Gia Lai là ở đâu em? Pleiku hay Azunpa? Krongpa hay Chưsê?

lephuong18121
01-10-2010, 17:07
Pleiku anh ơi.

deny
01-10-2010, 17:15
Rùi, khoảng giữa tháng 12 nghe em ^^

có chỗ nào chơi đc liệt kê hết nha, ăn heo rừng nướng nữa :D

kuden
01-10-2010, 17:31
Theo yk cá nhân nình thấy nếu sài cá nhân mà sau này có nhu cầu lên lens thì nên mua D3000, hoặc không nâng cấp máy thì sài D40 là chuẩn. ISO ở mức bình thường D40 chụp đẹp hơn D60 D3000 D70s có thể trội hơn D90 nhưng tăng lên thì Noise D40 không duoc tốt.
Canon thì mềnh hok biết, dòng xxxD mình thấy chỉ con 550D còn được chứ còn lại hok chuẩn lắm... nhưng từ 4xD trở lên thì quá đẹp rùi nhưng giá chát.
Vote cho giá bình dân chụp đuoc D40. (c)
TT có tìm hiểu từ nguồn Canon forum và Nikonvn.

deny
01-10-2010, 17:37
Thanks ku, nhu cầu thì chắc là sẽ có, chắc là lên lens chứ nâng cấp máy cũng hok cần lắm ^^,

Đang phân vân giữa Nikon D40 và 450D Canon thôi.
40D Canon thì giá chat thiệt

lephuong18121
01-10-2010, 17:50
Rùi, khoảng giữa tháng 12 nghe em ^^

có chỗ nào chơi đc liệt kê hết nha, ăn heo rừng nướng nữa :D

Cái đó anh yên tâm. Em chỉ sợ tới thang 12 e xuống Sài Gòn mất. hic hic