PDA

View Full Version : [Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 2)

Pages : 1 2 3 4 [5] 6 7 8

NGOAHOTANGLONG
16-12-2013, 13:06
Em cảm ơn ạ ... Vậy cho em hỏi nhửng giấy tờ nào mới chuyển về vn dc và chỉ cần bên thái cho đi thì về viet nam co bi chặn không ... Voi lai nhung hang May bay nao thi chuyen pet dc choem Vai hang May bay voi
Em nên nhờ chổ bán bên Thái làm cho em các giấy tờ này, và yêu cầu họ cam kết là đem được lên máy bay thì mới mua, còn hiện nay chỉ có 4 hãng HK là Vietnamairliens và Thaiairways Int , Lufthansa, Turkishairlines là vận chuyển thú nuôi nhưng chi phí củng khá đắt bằng 1 vé cho 1 người, khi mua vé này nên hỏi hãng hàng không kỷ về ciệc vận chuyển cách thức như thế nào, và những giấy tờ gì cần thiết khi vận chuyển sau đó thì dựa vào đó để nhờ bên Thai làm cho những thủ tục như vậy, nhường thì những lái thú nuôi như chó mèo chim, thì không có vấn đề gì nhưng các loại thú lạ thì củng tùy hên xui, nếu nó không nằm trong diện kiễm tra lại thì cho qua nếu không thì củng chưa biết sao, vì củng chưa biết vấn đề này lắm, vì vận chuyển thú nuôi từ quốc gia khác vào VN thì củng hơi khó khăn, em nên hỏi kỷ bên diễn đàn thú nuôi, và các thủ tục nhập thú nuôi, hoặc Hãng Hàng Không thì sẻ rỏ

Sâu
20-12-2013, 00:20
bạn đi ngày nào thế?
Từ 20/12 mình sẽ ở Bangkok đến cuối tuần sau, gặp nhau thì vui nhỉ, contact với mình nhé: [email protected]

2 tuần nữa là đi rồi, vé máy bay, khách sạn đều xong hết rồi mà tình hình bên đó nản quá ! có ai đi đợt tết dương này không ?

Silic
22-12-2013, 12:51
Dear mọi người,
Mình thấy 1 số thông tin nói ở Thái dùng ổ cắm 3 chấu, nhưng là loại nào, mọi người thông tin giúp nhé. Thanks!

Là cái này?

Hay cái này (3 cái dấu dẹp nha, k tính 2 lỗ tròn ở trên)
https://bluetech.com.vn/media/catalog/product/cache/1/image/9df78eab33525d08d6e5fb8d27136e95/s/9/s9810us.jpg

hay chỉ là cái ổ ở VN mình hay dùng?
https://quangbasanpham.vn/images/picture/717-136936-o-cam-doi-3-chau-da-nang.jpg

NGOAHOTANGLONG
22-12-2013, 13:12
Dear mọi người,
Mình thấy 1 số thông tin nói ở Thái dùng ổ cắm 3 chấu, nhưng là loại nào, mọi người thông tin giúp nhé. Thanks!

Là cái này?

Hay cái này (3 cái dấu dẹp nha, k tính 2 lỗ tròn ở trên)
https://bluetech.com.vn/media/catalog/product/cache/1/image/9df78eab33525d08d6e5fb8d27136e95/s/9/s9810us.jpg

hay chỉ là cái ổ ở VN mình hay dùng?
https://quangbasanpham.vn/images/picture/717-136936-o-cam-doi-3-chau-da-nang.jpg

Trong 3 cái của bạn không có cái nào đúng!!!!!!!!!!!
Mình chỉ thấy hai chấu bình thường như ở VN thôi,chắc mấy cái 3 chấu này trong khách sạn 5 sao nên chưa vô chưa thấy!!!!!!

hoangvanphuong75
22-12-2013, 16:27
Anh thì mua ổ cắm ở siêu thị Robinson Bangkok về xài. Cắm 2 hay 3 đều được nó giống hình thứ 3.

Alex Punk
23-12-2013, 02:59
Em chào các bác, Em dự định đi Thái Lan (Bangkok - Phuket - Pattaya) ngày 13-17 tháng 2 (sau tết âm). Bọn em chỉ có 2 người, mà đang có vé rẻ 117$ khứ hồi trên air-asia. Bọn em chưa dám đặt vì sợ đợt đó vẫn còn biểu tình bạo động. Bác nào nắm được thông tin thì tư vấn cho em với. Em xin chân thành cảm ơn!

vyjoo
26-12-2013, 12:11
mình sắp đi Thái tháng 1 này, đọc mấy chục trang mà vẫn ko biết địa chỉ chính xác và giá để đi coi sex show ở bangkok và mát xa body sạch kiểu thái ở đâu ở bangkok , ai rành chỉ giúp mình với

Silic
26-12-2013, 18:54
mình sắp đi Thái tháng 1 này, đọc mấy chục trang mà vẫn ko biết địa chỉ chính xác và giá để đi coi sex show ở bangkok và mát xa body sạch kiểu thái ở đâu ở bangkok , ai rành chỉ giúp mình với

Có 1 chị share thông tin cho mình: hỏi tụi tuk tuk, tụi nó sẽ chở bạn đến nơi mua vé xem show. Nhưng cần phải deal giá.
Lần đó chị ấy đi theo cách đó, deal dc giá 900B (nó offered 1,600B). Nó sẽ cho xe đến ks đón bạn luôn. Còn lượt về thì tự lo.

Đôi khi mua qua agency sẽ rẻ hơn, và có 1 số tiết mục k bán rộng rãi bên ngoài.

ursus
26-12-2013, 22:49
Chào các phượt thủ.
Tình hình là tháng sau vc mình đi xả stress ở Thái. Sau thời gian đọc nói thật là hơi hoang mang.
Em gởi lịch trình nhờ các bác chỉ tư vấn dùm.
Ngày bay tối 23-12. Em tới SB Donmuong luc 7h30, em dự kiến đi taxi tới Bus station Morchit, rồi bắt Bus xuống Pattaya. (Không biết có kịp giờ không các bác?)
Ngày 2 +3: Pattaya
- Đảo Kor
- Mini Siam
- Bảo tàng sáp
- Tối đi walking street, Alcazar....
KS. Em dự kiến đặt ở Irish Rover Hotel. Không biết cái này có gần trung tâm không các bác.
Quan điểm của em là chơi là chính.

Chiều ngày thứ 3 đi Bus về BKK.
Tối đi lâng thang ở BKK

Ngày t4
- Safari
-Chùa
- Siam

Các tư vấn dùm em lịch trình như thế ổn không?

Cảm ơn nhiều.

NGOAHOTANGLONG
27-12-2013, 15:27
Chào các phượt thủ.
Tình hình là tháng sau vc mình đi xả stress ở Thái. Sau thời gian đọc nói thật là hơi hoang mang.
Em gởi lịch trình nhờ các bác chỉ tư vấn dùm.
Ngày bay tối 23-12. Em tới SB Donmuong luc 7h30, em dự kiến đi taxi tới Bus station Morchit, rồi bắt Bus xuống Pattaya. (Không biết có kịp giờ không các bác?)Chắc chắn là kịp nhưng nên khẩn trương đón xe từ sân bay Dong Muang,vì chuyến cuối cùng khơỉ hành từ Bến xe Mochit2 sẻ là 10 giờ tối
Ngày 2 +3: Pattaya
- Đảo Kor
- Mini Siam
- Bảo tàng sáp ( cái này thì nếu còn thời gian nhiều thì đi vì củng không đặc sắc lắm có thể xem ở BKK tốt hơn)
- Tối đi walking street, Alcazar....
KS. Em dự kiến đặt ở Irish Rover Hotel. Không biết cái này có gần trung tâm không các bác (khách sạn này thì giữa của khu Pattaya,từ điểm này có thể xem Alcazar show và khu chợ,khu ăn uống bình dân nhưng không gần khu Walking Street,nhưng có thể đón xe đi đến đó củng được
Quan điểm của em là chơi là chính.

Chiều ngày thứ 3 đi Bus về BKK.
Tối đi lâng thang ở BKK
Nên trở bề BKK vào sáng hôm sau vì Pattaya khoảng 1 ngày 1 đêm là đủ rồi để có thời gian chơi ở BKK
Ngày t4
- Safari (nơi đây đi là hết 1 ngày rồi không thể tham quan ở đâu nữa trong ngày)
-Chùa ( không biết chùa nào ?????????)
-Siam ( có thể chơi ở đây vào chiều tối khoảng 5 giờ trở đi và tham quan bảo tàng sáp (Madame Tussaud ) và ăn tối khu vực này là hợp lý )

Các tư vấn dùm em lịch trình như thế ổn không?
Lịch này thì thời gian khá ít nên có thể thêm 1 ngày hoặc bớt đi 1 buổi ở Pattaya, nên về BKK vào sáng ngày thứ 3 để có nhiều thời gian ở BKK có thể tham quan chùa
Nếu điều kiện về thời gian không nhiều thì bao nhiêu dây củng tàm tạm cio như là cỡi ngựa xem hoa vậy
Cảm ơn nhiều.
Củng còn tùy thuộc vào điều kiện và sức khỏe nên củng không biết bao nhiêu là vừa bao nhiêu là đủ nhưng theo lich này thì xem như cuộc dạo chơi ngắn

ursus
27-12-2013, 17:08
Củng còn tùy thuộc vào điều kiện và sức khỏe nên củng không biết bao nhiêu là vừa bao nhiêu là đủ nhưng theo lich này thì xem như cuộc dạo chơi ngắn

@NGOAHOTANGLONG,
Cảm ơn bác rất nhiều.
Em sẽ dời 1 ngày ở Pattaya về BKK.
Bác có chương trình sơ bộ nào không cho em xin 1 bản nha.
Lịch trình cho 4 ngày 5 đêm.
Cảm ơn bác nhiều

email: [email protected]
Brs

vyjoo
27-12-2013, 21:28
mọi người cho em hỏi thêm là đi mát xa ở Thái mình sẽ tip bao nhiêu ạ. Thấy có người chỉ nên đi ở chỗ này http://thetouch1.com/services1.html nhưng k biết phải tip bao nhiêu

NGOAHOTANGLONG
28-12-2013, 02:09
mọi người cho em hỏi thêm là đi mát xa ở Thái mình sẽ tip bao nhiêu ạ. Thấy có người chỉ nên đi ở chỗ này http://thetouch1.com/services1.html nhưng k biết phải tip bao nhiêu
Tại Thái massage thì việc tip thì củng không quan trọng lắm họ củng không đòi hỏi gì nhiều bạn có thể tip bao nhiêu tùy ý, khoảng 300 Bath là được nếu bạn hài lòng,và các bạn nên để ý 1 điều như thế này khi vào tiệm massage họ sẻ đưa menu có niêm yết bảng giá rỏ ràng, không có nói gì đến tip thì bạn tip bao nhiêu củng được, tip từ 300 đến tối đa 500 nếu giá trọn gói là khoảng hơn 1000 Baht trở lên là được là tốt rồi họ mừng cám ơn rối rít,và những chổ này bạn không chọn nhân viên mà họ sẻ tự sắp xếp nhân viên, cái này hên xui
Còn nếu bạn vô chổ massage mà thấy có bảng giá mà thấy có để tip cụ thể thì phải tip đúng giá và những chổ này được chọn nhân viên tùy thích, nhưng những nơi này là những chổ nhạy cảm có thể từ A đến Z, cái này không nói ra nhưng tinh ý sẻ nhận ra

mrwonlee
01-01-2014, 10:30
Tình hình là đầu tuần sau em qua Thái rùi mà còn vài thắc mắc ai gỡ dùm em với.

Em dự tính là đi Koh Samet rồi tạt qua Pattaya, ai cho em hỏi là 2 chổ này gần nhau không ạ, và đi từ Koh qua Pat như thế nào với

vyjoo
01-01-2014, 10:48
Em chỉ có đúng 1 ngày ở Bangkok, ai rành cho em vài lời khuyên về những nơi must go đi ạ

hoangvanphuong75
02-01-2014, 09:08
Mrwonlee, giao thông Thái rất thuận lợi, đi bụi ra bến xe là có hết, không biết thì hỏi nhân viên ở bến xe họ chỉ cho, họ lành không phải lo. Còn muốn xe tour thì mua và hỏi nơi hotel mình ở.
Vyjoo, với Thái 1ngày chắc không có từ múst, em có tin cả cuộc đời em không quay lại Thái nữa không? Vé máy bay thì rẻ lại gần Vietnam mình.

anhtuan9622
03-01-2014, 22:07
Tuần sau em sẽ có 3 đêm ở Thái, nên em muốn 1 đêm cho Pattaya và 2 đêm cho Bangkok.
Em tới Don Muang lúc 12h đêm nên có thể sẽ ngủ ở sân bay và đón xe đi Pattaya vào sáng sớm. Nếu vậy thì em nên đi bằng xe bus hay taxi cho tiết kiệm thời gian và tiền bạc (nhóm em có 3 người)?
Cho em hỏi là ở Pattaya thì mình nên đi chơi ở đâu với budget có hạn?

sonduong51
08-01-2014, 09:51
Mọi người cho em hỏi là từ bến xe Mo Chit Station đi Chiangmai có chuyến xe bus cuối cùng là lúc mấy giờ và đi mất bao nhiêu tiếng thì đến Chiangmai ah?
Thanks!

Garnet85
08-01-2014, 17:03
Mọi người cho mình hỏi là từ sân bay DON MUEANG muốn đi thẳng tới Chang Mai thì đi như thế nào ạ.

hoangvanphuong75
08-01-2014, 17:16
Sân bay Don Muang và ga xe lửa cùng tên nằm cạnh nhau. Nên đi xe lửa từ Don Muang đến Chiang Mai.

anhtuan9622
10-01-2014, 09:09
Tuần sau em sẽ có 3 đêm ở Thái, nên em muốn 1 đêm cho Pattaya và 2 đêm cho Bangkok.
Em tới Don Muang lúc 12h đêm nên có thể sẽ ngủ ở sân bay và đón xe đi Pattaya vào sáng sớm. Nếu vậy thì em nên đi bằng xe bus hay taxi cho tiết kiệm thời gian và tiền bạc (nhóm em có 3 người)?
Cho em hỏi là ở Pattaya thì mình nên đi chơi ở đâu với budget có hạn?

Giúp em với tối nay em lên đường rồi ạh :(

hoangvanphuong75
10-01-2014, 10:45
Anh nghĩ là Em đi bús free đến SB Suvar nếu h đó còn xe, ngủ ở SB này thoải mái hơn SB Don muang và cũng là nơi có xe đi Pat rất nhiều xe, có thể đón xe ở SB Suvar hay ở bến xe của SB Suvar. Còn ở Pat thì Walking street, tắm biển Jomtien khỏi ra đảo đủ vui và hợp với budget với Pat.

uttchan
13-01-2014, 11:13
Cả nhà ơi, có ai đang ở Thái Lan ko? Tình hình ở bên đó hổm rày thế nào, có căng thẳng gì không? Thứ 5 này là em với nhóm bạn sang đó chơi nhưng nghe nói đường bị block nhiều và các khu mua sắm cũng bị block... Làm chuyến đi có vẻ ko còn được hào hứng nữa (có mùi nguy hiểm)

Từ Don Muang về khu trung tâm nếu ko đi taxi thì còn cách vận chuyển công cộng nào ko? Bạn em đang chỉ cách bắt bus tới MOchit rồi từ đó đi BTS :)

charade_2010
14-01-2014, 20:35
Hi mọi người,

Mình lên đây để "chiêu mộ" ai muốn phượt Thái Lan vào dịp tết Nguyên Đán 2014 này với mình. Lộ trình ưu tiên cho 2 di sản UNESCO là Ayutthaya và Sukhothai, nếu còn thời gian (tùy vào các bạn) thì ghé Bangkok chơi vài ngày rồi về Tp Hồ Chí Minh.

Mình được nghỉ phép từ 27/1 tới hết ngày 10/2. Có ai muốn join cùng mình không ? :) Nếu có người muốn đi thì báo lên đây để mình thống nhất địa điểm sẽ đi và thời gian cùng với nhau nhé.

Số phone: 0974779344

phanchotan
14-01-2014, 21:56
Nghe đâu thời gian này Bangkok đóng cửa !!! Tình hình chính trị bên Thái vô cùng phức tạp và rất nguy hiểm ...Thủ tướng Thailand phải chạy vào cơ quan Bộ quốc phòng để tá túc để bảo toàn tính mạng ... tốt hơn cho những ai có ý định đi DL Thailand thì nên dừng lại và nghe ngóng tình hình khi ổn rồi lên kế hoạch đi cũng không muộn màng gì nha các ACE !!!

phanchotan
14-01-2014, 22:05
BÀI VIẾT THUỘC CHỦ ĐỀ:
TÌNH HÌNH THÁI LAN
Bà Yingluck có thể đã phải "trốn" vào Bộ Quốc phòng
HÀ LINH/BANGKOK (VIETNAM+) LÚC : 14/01/14 14:36
Ngày 14/1/2014 ngày thứ hai của chiến dịch đóng cửa Bangkok, người biểu tình đã tiến hành bao vây sở thuế với mục tiêu ngăn cản công nhân viên chức ở đây vào làm việc.

Trong khi đó, theo phóng viên TTXVN tại Bangkok, có nguồn tin nói rằng Thủ tướng tạm quyền Yingluck Shinawatra đã phải di chuyển tới văn phòng làm việc của Bí thư thường trực Bộ quốc phòng ở ngoại ô thủ đô để theo dõi tình hình hiện nay.
Giao thông tại thủ đô Bangkok đã bị tê liệt một phần bởi tất cả các đường phố xung quanh 7 khu vực mà người biểu tình cắm chốt vẫn bị đóng cửa.

Tại khu Tổ hợp văn phòng cơ quan Nhà nước ở phía Bắc thủ đô Bangkok, không khí im lặng bất thường bởi tất các công nhân viên chức ở đây đều phải nghỉ việc.

Nội các Thái Lan đã buộc phải hủy bỏ cuộc họp thường kỳ hàng tuần trong ngày 14/1 trong khi có tin nói rằng Thủ tướng Yingluck Shinawatra đã phải di chuyển tới văn phòng làm việc của Bí thư thường trực Bộ Quốc phòng ở ngoại ô Bangkok để theo dõi tình hình hiện nay.

Một nhóm người biểu tình trong sáng nay cũng đã tới trụ sở cảnh sát quốc gia để chuyển thư yêu cầu lực lượng cảnh sát triển khai nhằm bảo vệ người biểu tình trước khả năng bạo lực có thể xảy ra.

Thủ lĩnh biểu tình Suthep Thaugsuban tuyên bố người biểu tình sẽ tiếp tục chiến dịch đóng cửa Bangkok cho tới khi phong trào của ông ta đạt mục tiêu buộc chính phủ tạm quyền hiện nay phải ra đi.

Tuyên bố này được đưa ra ngay sau khi bà Yingluck đề xuất một cuộc gặp gỡ liên quan tới đề nghị hoãn bầu cử do Ủy ban bầu cử quốc gia đưa ra./.

nhatthonga
14-01-2014, 23:27
Cám ơn thông tin của bạn

max1216
17-01-2014, 21:32
Hi mọi người, tình hình là tuần sau mình sẽ đi Bangkok 4 ngày với đám bạn. Vì đi bụi mà tình hình chiến sự đang căng thẳng nên cũng hơi lo.
Vậy nên mình muốn hỏi về travel insurance, ai có thông tin thì share 1 ít với nha :D

Silic
17-01-2014, 22:43
Mọi người cho hỏi có ai ở SG sắp tới đi Bangkok không ạ?

bachchuot90
18-01-2014, 00:48
Có bác nào đi đường bộ từ Huế đi Savanakhet - Mukdahan - Bkk chưa ạ, e muốn xin chút ý kiến ạ.

vaniacastle
18-01-2014, 09:31
Mọi người cho hỏi có ai ở SG sắp tới đi Bangkok không ạ?

Có mình đây, bạn đi chung ko cho vui, tụi mình đi từ 2/3-6/3

kakaka
20-01-2014, 01:55
Mình là NewBee đang có ý định đi phượt bụi lần đầu qua Thái
Tìm thông tin trên mạng thì chỉ thấy có các tuyến xe khách đi 1 mạch từ HCM đến Bangkok(chạy luôn trong đêm)
Nhưng lại không có tuyến xe nào đi từ Bangkok về HCM hết
Xin các anh,chị,em có kinh ngiệm trong chuyện này chỉ giúp mình chuyến xe nào đi thẳng 1 mạch từ BangKok về HCM
Và còn 1 điều mình đang rất lo ngại là luật Show tiền khi qua cửa khẩu có áp dụng không??
Có người nói không có người nói có
Cám ơn mọi người xem Topic
Cám ơn trước các Oldbee có kinh nghiệm chỉ giùm mình ^^

Schtroumpf
20-01-2014, 09:27
@max1216: Bạn có thể mua bảo hiểm du lịch của HSBC http://www.hsbc.com.vn/1/2/personal/insurance/bao_hiem_du_lich hoặc Air Asia cũng có nữa.

sonduong51
21-01-2014, 10:15
Mọi người cho em hỏi nếu ở Chiang Mai & Pattaya thì nên book hostel ở khu nào cho thuận tiện đi lại các địa điểm thăm quan & ăn chơi ah.
Thanks!

hoangvanphuong75
22-01-2014, 07:58
Hotel ở Chiang Mai là rẻ nhất Thái nên chọn khu phố cổ nhìn map mà thấy nó nằm trong phạm vi hình vuông của vòng đai phố cổ là OK.
Ở Pat tập trung ở Walking street và các con đường và soi sau lưng con đường chính này, tùy kinh phí mà chọn. Tắm biển thì chọn khu Jomtien rẻ hơn.

ninhtran
23-01-2014, 15:09
Từ Bangkok không có chuyến về thẳng HCM đâu kakaka ơi. Chỉ có về Siem Reap hoặc Phnom Penh sau đó bắt chuyến khác về HCM thôi. Nếu đi chuyến này về thì chọn xe uy tín xíu; cẩn thận tư trang & tiền bạc ở điềm dừng biên giới nhất là các nhà xe tại Khao San Road (hồi trước có chuyến khởi hành đêm từ Bangkok lúc 2 giờ sáng mà mất số họ rồi)

Qua Poipet không cần đưa tiền nhé. Nếu thấy không an tâm thì kiếm đoàn nào đang qua nhập vô đi chung là ok.

kakaka
02-02-2014, 16:34
Từ Bangkok không có chuyến về thẳng HCM đâu kakaka ơi. Chỉ có về Siem Reap hoặc Phnom Penh sau đó bắt chuyến khác về HCM thôi. Nếu đi chuyến này về thì chọn xe uy tín xíu; cẩn thận tư trang & tiền bạc ở điềm dừng biên giới nhất là các nhà xe tại Khao San Road (hồi trước có chuyến khởi hành đêm từ Bangkok lúc 2 giờ sáng mà mất số họ rồi)

Qua Poipet không cần đưa tiền nhé. Nếu thấy không an tâm thì kiếm đoàn nào đang qua nhập vô đi chung là ok.
cám ơn ninhtran nhiều lắm ^^

hillary86
06-02-2014, 21:53
Em nhờ anh chị giúp đỡ em. Em lần đầu sang Thái Lan tìm hiểu các chợ sỉ để đánh hàng. Em định book ở ks May mà có bạn trên đây nói May ở sâu trong hẻm đi vào xa lắm, giờ em lo lắng không biếtt ở chỗ nào nữa, em đi có 2 nữ thôi. Em muốn ở chỗ nào gần chợ sỉ để tiện đi lại. Ngoài chợ Pratunam bán sỉ ra anh chị chỉ giúp em thêm chợ sỉ với. Em định sẽ đem đô đi để đổi ở Thái luôn mà ở ks nào cũng có đổi hết ha anh chị. Em cám ơn anh chị giúp em rất nhiều!!!

hunk
07-02-2014, 11:23
Chào cả nhà,
Sau khi nghiên cứu các topic mình có lịch trình cho chuyến đi Thái Lan vào Tháng 4 này - dịp Tết té nước ở Thái như sau , mong mọi người góp ý giúp mình.
Ngày 9/4: đến BKK lúc 11g - nhận phòng tại khu Pratunam - KS Pẻiod Pratunam.
Chiều : dạo chơi chợ Pratunam và Platinum Plaza.
Ngày 10/4: Mình định đi Ayutthaya - không biết đi trong 1 ngày có ổn không hoặc đi cánh đồng Hoa hướng Dương - không biết Tháng 4 có hoa nở hay không?
Ngày 11/4: Đi Safari world - book vé qua web không biết bao nhiêu tiền - có xe đưa đón tại khách sạn không?
Ngày 12/4: Sáng : đi chợ Chatukchak - CHiều đi bảo tàng sáp tại Siam Paragon - IKea - Ăn buffe Boyeke - Chuyển Khách sạn qua khu Khao san để mai đón Tết té nước . Mọi người góp ý giúp em la có nên chuyển qua đây hay không hay vẫn ở ks cũ . Vì kễ hội té nước em nghe nói tổ chức ở khu cung điện.
Ngày 13/4: Vui chơi lễ hội té nước . Chiều bắt taxi hoặc BTS ra sân bay- CHo em hỏi bắt taixi ở Khao san ra sân bay khó không và bao nhiêu tiền ạ.

Em cám ơn mọi người

ntchi
07-02-2014, 20:15
Mình dự kiến đi Phuket cho kỳ trăng mật vào cuối tháng 3, mình sẽ dành 4 ngày 3 đêm ở đây nhưng mình đang suy nghĩ xem nên ở Kata hay Patong... Vì ở Patong thấy vui và có nhiều resort để lựa chọn quá, tuy nhiên biển Kata thì nghe nói rất đẹp... Mình rất băn khoăn, do đó các bạn cho mình lời khuyên và cho mình hỏi từ Kata đi ra Patong có xa và có dễ kiếm xe đi không? Cảm ơn nhiều nhiều :)

cherry7389
10-02-2014, 17:15
Cả nhà ơi cho em hỏi là sân bay Krabi có cho ngủ qua đêm không ạ. Em có chuyến bay vào sáng sớm từ Krabi đi BK, mà em lại ở Aonang nên thời gian di chuyển mất gần 1h30, tính ngủ ở sân bay luôn cho tiện.

lilac
10-02-2014, 17:56
@hunk:

1. Ayutthaya đi trong 1 ngày ok bạn nha. Còn cánh đồng hoa hướng dương ở Lobburi thì dịp tháng 4 bạn đi đã ko còn hoa.
2. Safari World bạn book qua travel agent sẽ rẻ hơn & có xe đưa đón tận nơi.
3. Ngày 12/4 của bạn ko ổn. Vì vừa đi Chaktuchak, vừa đi Ikea trong 1 ngày là điều ko thể. Bạn chỉ có thể chọn 1 trong 2. Những điểm như Siam Paragon hay ăn buffet đều thêm vào ok.
4. Nếu ko có điều gì quá đặc biệt thì bạn nên ở lại ks cũ, di chuyển qua ks mới tốn thgian & Bangkok cũng ko quá lớn. nếu bạn ở khu Pratunam đi qua Khao San cũng chỉ tốn cỡ 100B tiền taxi thôi (đi taxi metter), nên ko cần chuyển ks mất công.
5. Taxi từ trung tâm Bangkok ra sân bay thì giá cỡ 400B/xe (sân bay Dong Muong thì rẻ hơn, cỡ 300B - nhưng cái này khó deal).
Nếu bạn ở Khao San & đi ít người thì có thể đến mấy chổ bán shuttle bus ra sân bay (cỡ 100 - 120B/ng). Hoặc bạn có thể đi taxi đến bến train rồi đi train ra sân bay, vì ngày hnay là lễ Songkhran nên đi taxi hay bus sẽ dễ bị tắt đường. Đi train chỉ cỡ 45B/ng (train thường) & express train là 90B/ng.

Jerany
12-02-2014, 11:45
Xin hỏi cả nhà, đi Phuket vào tgian nào là đẹp nhất ạ? E dự định đi vào khoảng T8, ko biết có ổn ko? Nếu ai từng đi Phuket xin tư vấn giúp e 1 vài địa điểm nên đi, đặc biệt e nghe nói các đảo quanh Phuket cũng rất đẹp. Cảm ơn mọi người trước ^^

vermiglio
13-02-2014, 11:52
Phuket nên đi từ tháng 10 đến tháng 4. Đó là lúc đảo Similan mở cửa (một nơi tuyệt vời để snorkeling or diving), nếu đã đi Similan rồi thì có thể bỏ qua Phi phi. Vì Phi phi đông du khách và không sạch bằng Similan.
Còn bạn hỏi nên ở Kata hay Patong. Thật ra Kata biển không đẹp bằng Karon. Karon ở giữa Kata va Patong. Patong ồn ào với Bangla road và khách du lịch. Karon va kata yên tĩnh hơn.

shcodon
21-02-2014, 10:17
Mình sẽ sang thái lan vào ngày 03/03 và có tổng cộng ngày ở thái ( tính luôn cả 2 ngày bay đi và về thì còn lại 5 ngày chời ở thái)
Mình dự định như sau nhờ các bạn giúp : HƯỚNG DẪN CỤ THỂ GIÙM MÌNH VÌ MÌNH KHÔNG RÀNH VÀ ĐI 1 MÌNH

Ngày 1 tới sân bay Don muang lúc 12h trưa và mình muốn đi pattaya thì đi như thế nào ( bắt xe bus ở đâu? xe nào ? để đi pattaya)
+ Nên ở ks nào rẻ ở pattay để đi lại thuận lợi mình thích tắm biển ? Mình muốn đi đảo chơi thì đi tour nào? mua ở đâu? giá nhiêu ?

Ngày 2 về lại Bangkok thì mình đã biết ks để đăt nhưng mình chưa rành
- Nên đi chơi ở đâu ? Mình tính đi công viên hay gì đó.
- Mình cũng định bỏ ra 2 ngày cuối cùng trong 5 ngày để mua sắm quần áo và giầy dép

Các bạn góp ý thêm giùm

hunk
21-02-2014, 10:57
Cho mình hỏi thêm 1 vài ý . Thẻ One Day Pass BTS nếu mình mua một thẻ và sử dụng cho 2 người được không?

MrMu0ng
21-02-2014, 11:17
Tháng sau em có đi Bangkok 1 mình được 2 ngày, Có ai biết kiểu dịch vụ local hướng dẫn viên đi cùng mình khoảng nửa ngày không? (kiểu sinh viên hay người dân Bangkok). Tại em đi du lịch thường muốn biết biết khám phá đời sống, suy nghĩ của người dân nới đó, hay hỏi lung tung mà người Thái ít nói được TA quá nên lần trước đi Thái cũng không khám phá gì nhiều. Ai biết dịch vụ này giới thiệu em với?

Naisana
21-02-2014, 14:53
Có bạn nào biết khách sạn nào gần sân bay Don Muang ở Bangkok không ạ? Mình cần một chỗ giá tốt, cần nhất là gần sân bay vì nhóm của mình 5h sáng phải check in để bay rồi. Cảm ơn mọi người nhiều :)

Garnet85
22-02-2014, 18:30
@shcodon: muốn đến Pattaya thì tiện nhất là bạn đến Eastern Bus Terminal, ngay dưới trạm BST Ekkamai. Xe chạy từ 9h30 sáng, cứ 30' là có 1 chuyến nên bạn cứ yên tâm, ko cần mua vé trước :)

Ở Bangkok nếu muốn mua sắm thì cuối tuần có chợ Chatuchak. Còn ko thì bạn đi mấy cái mall như Platinum, MBK. Bangkok đang căng thẳng trở lại nên bạn lưu ý tránh những nơi biểu tình là okie hết, ko có gì phải lo.

@ Naisana: Đợt mình ở ks này http://www.booking.com/hotel/th/four-eight-ville.en-gb.html?sid=66cd144efcf499180d0ec3a38adf152d;dcid= 2
cách sân bay khoảng 20' taxi, bạn tham khảo thử xem :)

nguahoang_levan
23-02-2014, 10:17
Mọi người chia sẻ em chút ít về di chuyển đến Phuket với ah, vì em chưa đi thái bao giờ nên đang phân vân chút,vì không co chuyến bay nào từ Hà Nội đến thẳng phuket cả, toàn đến sân bay bangkok. nên em định sẽ tìm mua vé bay vào trong Nam , rồi từ HCM bay đi phuket thì mọi người thấy có được không ah? ??

Littlefoot
23-02-2014, 10:51
Mọi người chia sẻ em chút ít về di chuyển đến Phuket với ah, vì em chưa đi thái bao giờ nên đang phân vân chút,vì không co chuyến bay nào từ Hà Nội đến thẳng phuket cả, toàn đến sân bay bangkok. nên em định sẽ tìm mua vé bay vào trong Nam , rồi từ HCM bay đi phuket thì mọi người thấy có được không ah? ??

Tại sao bạn phải làm thế nhỉ? Bạn mua vé máy bay HAN-BKK, rồi sau đó mua vé BKK-Phuket (của Air Asia Thai hoặc Nok Air), nếu mua sớm giá rẻ còn hơn bay HN-SG. Nếu tinh thần phượt cao thì mua vé bus đêm từ BKK đi Phuket (vé VIP khoảng 1.000 bat/chiều, mua online (mua ở trang này rồi khi đi ra bến xe sớm khoảng 30 phút - 1h để lấy vé http://www.thaiticketmajor.com/bus/buy-bus-tickets_eng.php) hoặc đi sớm mua vé, thời gian đi là 9h. Đường đẹp, xe tốt ngủ thoải mái, phục vụ ăn uống tốt (có nước, ăn đêm, cà phê và kẹo caosu oánh răgn buổi sáng :-)), lại tiết kiệm thời gian, đỡ tiền KS 1 đêm. Loại VIP là tốt nhất, ghế ngả sâu như giường nằm, dễ ngủ hơn xe giường nằm VN. Loại First class thì ngả được chừng 45 độ thôi, giá khoảng gần 800 bạt/chiều, dịch vụ gần tương tự. Có cả xe Second Class nhưng khuyên là không nên đi vì đường xa ngồi hơi mệt.

nguahoang_levan
23-02-2014, 23:31
Mình cũng hơi phân vân nhưng nghe bạn nói thế chắc sẽ bay từ HN- Bangkok rồi từ Bangkok bay đi phuket , tại mình có hẹn nhóm bạn gặp nhau ở phuket, họ bay từ Sing thẳng đến phuket nên nếu đi bus như bạn nói ,mình sợ sẽ không kịp time để gặp nhau được :).

Và mình muốn hỏi chút là khi xuống sân bay Bangkok - Đôn Mường (DMK) , rồi từ sân bay Đôn mường minh chuyển chuyến bay ở đây hay có phải kiểu như bên sân bay bên Sing là có terminal 1 , 2 ,3 không nhỉ ?

Littlefoot
24-02-2014, 00:17
BKK có hai sân bay là Don Muang và Suvanabhumi. Hai sân bay ở cách xa nhau. Tuy nhiên nếu bạn đi từ HN đến BKK xuống sân bay Don Muang và bay đi Phuket bằng Thai Air Asia hay Nok Air thì cũng xuất phát từ Don Muang nên không phải chuyển sân bay.

nguahoang_levan
24-02-2014, 11:00
oh..cảm ơn bạn nhiều vì thông tin hữu ích trên ^^ , nhưng có điều giờ bạn mình lại thay đổi đi Krabi vì thấy phuket tuy đẹp nhưng gia cá khá là chá nên chuyển hướng bay đên Krabi , nên giờ lại phải chỉnh lịch, tìm vé bay từ HN - Bankok , sao cho đủ thời gian để bay tiếp từ Bangkok đến Krabi :( , mà mình làm phiền chút là bạn có thể chỉ dẫn mình nếu đáp xuống sân bay Suvanabhumi thì bắt bus đi thế nào đến sân bay Don Muang.

phuongnam 1998
24-02-2014, 20:48
Số là bọn em 4 người book được vé mb Vietjet giá rẻ đi Bangkok từ ngày 20 đến ngày 24/4/13. Bác nào thông thạo cho em hỏi: 1/ Khách sạn nên đặt ở đâu thì tiện và giá hợp lý? Agoda có ok kg? 2/ Mấy ngày ở BK đi những đâu? có nên kết hợp đi đâu nữa kg? Như Pattaya chẳng hạn. 3/ Với tình hình bất ổn tại BK như hiện tại liệu đi có vấn đề gì kg? 4/ Kinh nghiệm đi Thái cần chuẩn bị gì? Xin cảm ơn các bác.

trungn0403
24-02-2014, 22:39
Chào diễn đàn, mình đã book vé đi Thái Lan vào đầu tháng 03. Nhưng tình hình bên đó nghe có vẽ đang căng thẳng, ko biết có nên đi không. Bạn nào có thông tin hoặc đang ở bên đó cho mình biết với.

trungn0403
24-02-2014, 22:55
chào các bạn mình đã book vé đi Thái Lan vào ngày 03 tháng 03 nhưng nghe tình hình bên đó đang căng thẳng, ko biết có nên đi ko, các bạn tư vấn giúp với.

Thanks,

nhtphong
25-02-2014, 08:49
chào các bạn mình đã book vé đi Thái Lan vào ngày 03 tháng 03 nhưng nghe tình hình bên đó đang căng thẳng, ko biết có nên đi ko, các bạn tư vấn giúp với.

Thanks,
Nếu là mình thì sẽ vẫn đi, người ta biểu tình với chính phủ thôi, khách du lịch ko ảnh hưởng gì đâu.
Nếu sợ thì đến BKK rồi đi tỉnh khác chơi, tránh nơi biểu tình là dc. Đừng lo

boa_valenti
25-02-2014, 14:47
Mọi ng ơi tư vấn giúp em nhé vì em định khoảng ngày 13 tháng sau đi qua Thái tìm hiểu để lấy hàng, lần đầu tiên lại ít đi du lịch nên bỡ ngỡ lắm

1. Em với bạn em định đk vé trên AA, hành lý ký gởi mỗi ng 30kg, vậy khi đi từ Thái về hải quan nó hỏi hay làm này nọ thì mình phải làm sao, nếu đưa tiền thì đưa bao nhiêu (em để quần áo trong vali to)

2. Chợ nào ở Thái lấy sỉ rẻ nhất, em tìm hiểu thì có Chatuchak, Pratunam và Bobe. Chatuchak thì t6 bán giá sỉ, t7,cn bán giá lẻ. như vậy có đúng k? Pratunam, Chatuchak, Bobe khác nhau thế nào ạ

3. Chatuchak và Pratunam, Bobe có gần nhau k? Nếu em thuê ks ở Pratunam thì di chuyển đến Chatuchak bằng j nhanh, tiện và rẻ.

4. Vì đi đánh hàng nên em định mỗi ng đem theo tiền Thái trị giá khoảng 40tr tiền Việt thì có bị hải quan thấy và hỏi ko, có vấn đề j ko? Có cần đem theo USD ko và nếu cần thì đem theo để làm j

5. Em nghe nói đi chợ Chatuchak thường phải có 1 xe đẩy hay túi hay giỏ j đó bự bự để đựng hàng, cái đó mình mua hay là thuê?

6. Em k có nhu cầu gọi đt về vn, chỉ cần xài 3G thôi thì mua sim ở đâu, loại nào, bao nhiêu bath và đk thế nào

7. Em định tối đi lòng vòng quanh khu Pratunam dạo chơi ăn uống, đồ ăn ở đó có đa dạng và rẻ ko

8. Mình phải ra sân bay trước bao nhiêu tiếng để làm thủ tục checkin ạ?

Mấy ngày nay em dạo tùm lum để tìm hiểu lắm rồi mà vẫn chưa chốt đc thông tin, mong mọi ng có thể trả lời giúp em nhé, em cảm ơn ạ hihihi

YoungDk
25-02-2014, 23:59
Mình sắp sang Bangkok vào 22/3 tới, sau đó di chuyển đi đảo Koh Tao và Nangyuan.
Thông tin tìm hiểu cũng nhiều , giờ chỉ hy vọng đến tầm đấy biểu tình giảm nhiệt chút :D

Di chuyển đến Koh Tao mình đang chọn hãng "LOMPRAYAH" cả bus và ferry. Có bạn nào có comment gì về hãng này không ? :D
Lần đầu hai đứa đi Thái nên đang tìm hiểu thông tin kĩ quá :D.

lilac
26-02-2014, 10:53
@boa_valenti:

1. Vụ này ko rành vì chưa đi buôn hàng bao giờ.

2. Chợ lấy sỉ rẻ nhất chắc là Pratunam rồi. Ngoài ra còn có khu Platinum cũng bán sỉ (nhưng giá cao hơn bên Pratunam, bù lại mặt hàng nhìn đẹp hơn & trưng hàng nhìn cũng bắt mắt hơn).
Pratunam: chợ sỉ, bán chủ yếu quần áo, phụ kiện. Chợ mở cửa mỗi ngày nhưng bán đến 5pm là dọn dẹp rồi.
Platinum: shopping mall đối diện chợ Pratunam. Bán cả sỉ và lẻ. Giá cao hơn bên Pratunam nhưng hàng nhìn đẹp hơn & bắt mắt hơn. Cũng mở cửa mỗi ngày & đóng cửa khoảng 7pm.
Chaktuchak: Chợ cuối tuần. Chuyên bán quần áo, phụ kiện, đồ thủ công mỹ nghệ… Nghe nói T6 bán sỉ (nhưng cái này ko biết, vì chuyên đi T7, CN thôi). Mà đi vào T7, CN thì hầu như bán lẻ, ko thấy bán sỉ. Giá thì thượng vàng hạ cám. Chợ rất rộng & rất nhiều mặt hàng phong phú.
Bobe: chợ bán buôn, bán sỉ. Tuy nhiên vì ko có nhu cầu đi buôn nên chưa ghé chợ này bao giờ.

3. Chaktuchak: ở khu Mochit. Xa trung tâm. Nếu ở Pratunam thì đi ra trạm tàu trên không rồi đi tàu đến trạm Mochit.
Pratunam: ở khu Pratunam, gần Siam, gần trung tâm.
Bobe: ở khu Hualamphong, gần khu Chinatown.
Nói túm lại là… 3 bạn này nằm không gần nhau.

5. Đi Chaktuchak vì hàng nhiều & rất rộng nên mọi ng hay mua 1 túi dù để kéo cho nhẹ. Túi này mua ở Chaktuchak, ở đó bán rất nhiều.

7. Quanh khu Pratunam thì có khá nhiều quán ăn lề đường, đa dạng & rẻ. Từ Pratunam đi bộ lên hướng Big C & Central World có khu bán cá nướng ngon & rẻ.

8. Thông thường mình cần ra sân bay trước 2h để làm thủ tục check in.

Schtroumpf
26-02-2014, 12:17
@YoungDk: Lomprayah là hãng vận chuyển lớn của Thái, xe đi thẳng, nhân viên lịch sự và chu đáo, rất ok. Giá trọn gói mình hỏi hổi tháng 2 là 1800 bath/pax, tiếc là lúc đó ko chuẩn bị nhiều tiền nên đành phải tạm thời bỏ qua. Hôm qua vừa có vụ nổ bom ở Central World, có nạn nhân người Việt nữa nên mình khuyên bạn chỉ tới sb thôi, đừng nên vô trung tâm BKK nhé.
http://www.baomoi.com/Danh-bom-nham-vao-nguoi-bieu-tinh-tai-trung-tam-mua-sam-lon-o-Bangkok/119/13160421.epi

boa_valenti
01-03-2014, 14:52
@lilac thanks b nhiều nhé.

Mọi ng ơi mình đã book vé đi Thái vào đêm 14.3, mình định ở khu Pratunam. Sáng thứ 7, cn mình sẽ đi đến chợ Chatuchak rồi tối đi bộ loanh quanh ăn uống. Thứ 2, 3 mình sẽ đi Pratunam và Platinum.

Mọi ng hướng dẫn mình cách đi lại nhé vì mình cũng chưa rành lắm, cả khách sạn nào an ninh tốt mà giá khoảng 300,400k 1 đêm ko nhỉ. Cảm ơn mọi ng rất nhiều, sẵn tiện trên sg chỗ nào đổi bath giá tốt chỉ mình nha hihi

Ps: đánh bom ghê quá à liên lụy đến dân luôn rồi :(

Mitchie
03-03-2014, 18:14
Chào anh chj,
Em có kế hoạch đi Bangkok 3 ngày vào tháng 7 tới với gia đình, 2 trẻ nhỏ <11t, ba mẹ em với em.
Em tính dắt tụi nhỏ đi Siam Ocean World mà vé cho khách nước ngoài đắt quá
Em có con bạn người Thái, nếu e nhờ nó mua thì tụi soát vé có biết được không?
Cám ơn anh chj

Ltbubu
06-03-2014, 17:09
Em đang phân vân giữa Krabi và Chiengmai - mọi người tư vấn giúp em với!

Dinasour
06-03-2014, 17:30
Các bác cho hỏi thông tin sau: Hình nhu free bus từ Don Muang sang Surabunmi phải có vé bay từ Sura mới được đi?
Vì mình đến Don Muang khoảng 11h khuya, định qua Sura ngủ đêm, sáng bắt Bus đi Pataya luôn, chứ phải vòng vào BKK thì mất công quá.

hoangvanphuong75
07-03-2014, 07:18
Về logic là như vậy, hôm anh thấy xe fre e, vội chèo lên ngồi yên vị thì bà soát vé tưởng anh đi chui nên nói xe này không bán vé chỉ giành cho Người có vé máy bay, anh sho w cho bà đó vé máy bay của A A từ SG qua. Xong!
Cũng đúng thôi vì xe này của A A phục vụ hành khách A A, nếu cần em bồi thêm 1câu tao qua đó mua vé đi Phuket, nhưng không sao đâu, Người Thái cũng nhẹ nhàng.

NGOAHOTANGLONG
07-03-2014, 15:20
Các bác cho hỏi thông tin sau: Hình nhu free bus từ Don Muang sang Surabunmi phải có vé bay từ Sura mới được đi?
Vì mình đến Don Muang khoảng 11h khuya, định qua Sura ngủ đêm, sáng bắt Bus đi Pataya luôn, chứ phải vòng vào BKK thì mất công quá.
Xe Shuttle Bus là free cho giữa 2 sân bay với nhau nhưng nếu muốn đi thì phải có vé của chuyến bay kế tiếp của 1 trong 2 sân bay và phải show ra cho người soát vé xem nếu không thì sẻ không được đi xe này, nếu như bạn có vé của chuyến bay kế tiếp từ sân bay Suvarnabhumi mà không in ra thì người soát ve không xem được họ củng không cho lên đâu, rất nhiều du khách không đi được xe này rồi, và diều này là chắc chắn.
Nhưng có 1 cách đi từ 2 sân bay này là bạn ra đón xe Bus số 554 hoặc 555 giá vé 34Bath, nhưng bạn xuống sân bay vào lúc 11 giờ đêm củng không còn xe này nên ngủ lại Don Muang sáng 4 giờ ra đón là đi được, hoặc ra Mochit2 , riêng có xe Bus của sân bay là số A1 từ Don Muang ra mochit2 và A2 ra Victory Monument thì phải 8 giờ sáng mới có
Sân bay Suvarnabhumi rất lạnh và ồn, ở DonMuang ngủ tốt hơn

Schtroumpf
07-03-2014, 16:55
@Ltbubu: Chưa hiểu vì sao bạn phân vân giữa hai điểm này: một là biển đảo bao la, một là núi rừng xanh thẳm, tùy bạn thích rừng hay thích biển mà đi thôi.

Red_Skin
13-03-2014, 17:26
Mình định đi Thái 4 ngày, xin hỏi các bác có biển nào ở gần BKK tốt hơn Pattaya ko? Mình định đi từ DMK ra tắm biển 1 hôm, cuối ngày sau quay về BKK. 3 ngày còn lại ở BKK là đủ rồi.
Mình đi với các cụ ko phù hợp với không khí sôi động ở PAT, mà mình cũng đi PAT rồi thấy ko thích lắm.

xuanhoa2000ru
14-03-2014, 09:09
Chào anh chj,
Em có kế hoạch đi Bangkok 3 ngày vào tháng 7 tới với gia đình, 2 trẻ nhỏ <11t, ba mẹ em với em.
Cám ơn anh chj

Bạn ơi mình khuyên bạn không nên đi Siam Ocean World vì giá quá đắt mà nó nhỏ hơn và thua xa Thủy cung ở Vinpearl Nha Trang của nhà mình. Mình quá thất vọng khi vào đây. Bạn để tiền và thời gian đưa bọn trẻ đi Zoo hay hơn

xuanhoa2000ru
14-03-2014, 09:13

Mình mới đi Chiang Mai, Chiang Rai và Golden Triangle về. Krabi mình chưa đi nên ko biết như thế nào. Chiang Mai thì cũng khá thú vị. Bạn tham khảo đây nhé!
https://www.phuot.vn/threads/141179-Th%C3%A1i-Lan-Chiang-Mai-Chiang-Rai-v%C3%A0-Tam-Gi%C3%A1c-V%C3%A0ng

Nguoitimduong
15-03-2014, 04:02
Bạn đi Hua Hin đi!

Nguoitimduong
15-03-2014, 04:05
Chào anh chj,
Cám ơn anh chj
Mình có thể mua vé rẻ hơn bằng cách mua vé online và vé early bird ( trước 12g sáng). Cái vụ kia thì hên xui à

Nguoitimduong
15-03-2014, 04:07

Mình mới đi Krabi. Theo mình thì Krabi cũng đẹp và yên tĩnh, phù hợp với nghĩ dưỡng. Tuy nhiên sẽ hơi buồn chán nếu bạn thích vui chơi. Krabi là điểm đến được ưa thích hiện tại của dân THái.

Nguoitimduong
15-03-2014, 04:13
Cập nhật với các bạn tình hình ở Thái:
- hiện tại các site biểu tình đã dẹp nên mấy ổ bom cũng biến theo.
- tránh công viên Lumpini vì biểu tình đang tụ tập ở đó.
- mấy hôm nay bên đây vắng khách nên đi chơi cũng thoải mái!

WhitePlace
17-03-2014, 13:35
Em đang muốn đi thái để nhập hàng thời trang quần áo, không biết mấy shop ở VN hay nhập hàng ở chợ nào các bác nhỉ :D

vchi280
17-03-2014, 22:00
mịnh đang tính đi cung Bk-pattaya-Bk, bạn nào có cung này cùng chi tiết các điểm đến, phương tiện di chuyển, giá cả thì cho mình tham khảo với nhé, cảm ơn nhiều :D

keiether
22-03-2014, 22:05
Tháng 7 tới mình dự kiến đi Bangkok, mình muốn đi tham quan Grand Palace và Ananda Samakhom Throne Hall, nhg 2 chỗ này đóng cửa khá sớm, liệu mình có thể đi đủ cả 2 trg vòng 1 ngày ko nhỉ? Ngoài ra các bạn có thể chỉ cho mình kỹ một chút về cách đi tới 2 chỗ này được không, mình nghe nói đi Grand Palace hình như phải qua sông? Nếu sang mình sẽ ở khu Khaosan. Các bạn tư vấn giúp mình với, cám ơn rất nhiều!

nhtphong
24-03-2014, 08:31
Tháng 7 tới mình dự kiến đi Bangkok, mình muốn đi tham quan Grand Palace và Ananda Samakhom Throne Hall, nhg 2 chỗ này đóng cửa khá sớm, liệu mình có thể đi đủ cả 2 trg vòng 1 ngày ko nhỉ? Ngoài ra các bạn có thể chỉ cho mình kỹ một chút về cách đi tới 2 chỗ này được không, mình nghe nói đi Grand Palace hình như phải qua sông? Nếu sang mình sẽ ở khu Khaosan. Các bạn tư vấn giúp mình với, cám ơn rất nhiều!

Từ Khaosan Road có thể đi bộ đến Hoàng Cung dc đó bạn, tầm 5 phút ah.
Phượt Thái thì ở Khaosan thì đúng vui rồi, nhưng có điều xung quang chỉ có Bus và tuktuk ko có tàu điện.

Tuktuk khu này chảnh lắm ^^

Từ Khaosan bạn có thể đi đến Hoàng Cung rồi đón Bus số 1 đi chinatown từ ga Hualampong ở Chinatown ban có thể đón tàu điện

Mike1905
24-03-2014, 16:54
Mọi người cho hỏi vài vấn đề:
1. Dream World đi thế nào là tiện lợi và rẻ nhất. Bắt taxi tới nơi mua vé? Hay book vé thì book ở đâu (nó có đưa rước tại ks ko)

2. Đi thuyền Chao Praya tới bến số bao nhiêu để tới Wat Pho, và cách đi lúc xuống bến để tới nơi.

3. Khu Siam phúc hợp (Discovery, Paragon, Canter) có những chỗ nào đáng đi, tham quan vui chơi.

Mong mọi người cho chút kinh nghiêm, Tks!

keiether
24-03-2014, 22:31
@nhtphong: Cám ơn bạn rất nhiều, bạn có thể tư vấn thêm giúp mình cách đi từ khaosan đến Ananda Samakhom Throne Hall và Siam Square được không? :"D

hung2803
25-03-2014, 05:14
Chào các bạn.
Mình sắp tới Bangkok từ 27 (sáng 11h45 ) -30/5 (1h45 )năm nay.
Do mới đi lần đầu nên cũng chưa có kế hoạch gì cho 3 ngày này. Chi phí dự trù mỗi ngày của mình 1tr5 VND để ăn xài mỗi ngày . Có bạn nào có danh sách các nơi đến cũng như ăn uống di chuyển ngủ nghỉ ở bangkok ko ?
Cám ơn !

nhtphong
25-03-2014, 08:35
@nhtphong: Cám ơn bạn rất nhiều, bạn có thể tư vấn thêm giúp mình cách đi từ khaosan đến Ananda Samakhom Throne Hall và Siam Square được không? :"D

https://www.dulichnao.com/sites/default/files/Ban%20do%20BTS%20va%20MRT%20tai%20Bangkok.jpg

Siam Square dễ đi lắm, bạn cứ bắt MRT hay BTS nào cũng dc đi theo hướng bản đồ trên đến trạm Siam là ngay nó luôn

Còn Ananta Samakom Throne Hall mình chưa đi nhưng tìm hiểu giúp bạn thì cách đi như sau
Take the Sukhumvit Line and get off at Victory Monument Station (or N3 Station) and go out through Exit No. 3. Walk towards Rajavithee Road and take a taxi, or hop on bus no. 515, 539, 28, or 108, which all pass Vimanmek Mansion.
link: http://www.bts.co.th/customer/en/06-travel-palace-03.aspx
Bạn thử xem đúng chổ bạn tìm không nha

ngocanh87
25-03-2014, 16:16
Hi Các bạn,

Mình tính bay qua Bangkok rồi đến Pataya sau đó bắt xe về Sihanouk.

Cho mình hỏi có xe đêm từ Bangkok,Pataya về Sihanouk không ?

linhnam
25-03-2014, 16:37
Ý bạn là Sihanoukville City?

Vì mình không biết Sihanouk là ở đâu - Trừ đó là tên 1 nhân vật lịch sử của Cambodia!

Nếu đi thành phố biển Viile City từ Thái :

1. Từ sân bay bangkok bạn xuống tầng 1 có bus ( theo giờ ) và taxi đi thẳng về Pattaya - khỏi mắc công vào trung tâm Bangkok ( 30 km ) > từ Pat bạn mua vé bus đi Poipet > qua Poipet đi bus ( có bến xe nhá ) hay share taxi với ai đó về SieaRieap ( khoảng 3h xe ) rùi mua bus SR > Pnom> SVille!
2. Từ Bangkok bạn đi Bus hay Train tới Poipet!

Chú ý canh giờ cửa khẩu Poipet nhé! Lên phương án ngủ lại SR 1 đêm - khám phá Angkor 1 ngày hay đi tiếp Pnompenh( SR - Pnompenh 4,5h = Pnompenh - Ville City )!

Thân!

ngocanh87
25-03-2014, 20:10
Mình cũng có kế hoạch đến BK như sau

Vợ chồng mình đi sang Thái từ 27/04 đến 1/5. Bạn xem giúp mình cái lịch trình với. Ở ks Bangkok City Inc hay Bangkok City Hotel ở cái nào thì tiện cho việc đi lại dưới đây bạn ?

Ngày 1: 27/4
- Bay AA: Từ 9:45 (SG)- 11:10 đến BangKok (BKK DM ). Nhận phòng tắm rửa,
- 3h đi Phật Vàng - chùa Thuyền để xem bồ câu và cho cá ăn Yanawa - Sau đó là 5h đi qua Asiatique ăn hàng mua sắm ngắm nghía.- Rồi từ aisatique đi taxi (hay còn phương tiện nào khác) qua Yaowarat ăn hải sản, uống nước ép trái cây.

Ngày 2: 28/4
- Đi Safari World (từ 8h sáng đến khoảng 15h) sau đó về ks tắm rửa
- Rồi đi taxi qua BigC, cách đó mấy bước chân là Phật Bốn Mặt, Central World, Siam Paragon., Platinum, Pratunam.

Ngày 3: 29/4
- Đi Đại Hoàng Cung (Grand Palace), Vimanmek Palace. Xong qua thẳng BigC Pathumwan- Platinum, Pratunam…

Ngày 4: 30/4 (Cái này mình chỉ có 1 ngày, 1 đêm ở Pattaya, sáng hôm sau 1/5 mình phải về lại BK sân bay DM (đi tuyến nào đến sân bay DM) đi PP lúc 15:00 - 1620 . Mình không có ý đi biển Pattaya vì qua CAM có biển :). Bạn hướng dẫn ưu tiên cho mình những điều dưới đây chọn ra để chơi 1ngay 1 đêm ở Pattaya.

(Di chuyển xuống Pattaya
- Di chuyển bằng skytrain từ Siam đến trạm Ekkamai, về khách sạn nhận phòng tắm rửa nghỉ ngơi. Vào Mc’donald ăn trưa rồi bắt xe Sỏng Thẻo (Sỏng là 2, Thẻo là hàng, xe hai hàng, 1 loại xe đặc thù ở PTY) đi vườn Hoa Nongnooch chơi. Xong về khách sạn nghỉ ngơi đến tối đi tiếp
- Ăn tối và uống café ở trung tâm thương mại Royal Garden. Đi khu Walking Street khám phá PTY về đêm.

- Trưa về khách sạn nghỉ ngơi lấy sức tối đi show Alcazar.)

MÌNH CÓ VÀI VẤN ĐỀ CẦN BẠN GIÚP, cảm ơn bạn nhiều

- Mình đọc topic thấy nếu đến Thai mà không có vé về có thể sẽ không được nhập cảnh, mình có ý định du lịch qua CAM nên đặt về qua CAM luôn thì lúc vào Thái được không. Và khi bay đến CAM thì có bị hỏi vấn đề này nữa không, vì mình đi xe về HCM.

- Có thể đi từ BK hoặc Pattaya qua biên giới đến Sihanoukvilla không, nếu được thì đi như thế nào, nếu vậy khi kiểm tra bay đến thai không có vé về có thể được nhập cảnh không

ngocanh87
26-03-2014, 07:59

Vợ chồng mình đi sang Thái từ 27/04 đến 1/5. Bạn xem giúp mình cái lịch trình với. Ở ks Bangkok City Inc hay Bangkok City Hotel ở cái nào thì tiện cho việc đi lại dưới đây bạn ?

- 3h đi Phật Vàng - chùa Thuyền để xem bồ câu và cho cá ăn Yanawa - Sau đó là 5h đi qua Asiatique ăn hàng mua sắm ngắm nghía.- Rồi từ aisatique đi taxi (hay còn phương tiện nào khác) qua Yaowarat ăn hải sản, uống nước ép trái cây.

- Rồi đi taxi qua BigC, cách đó mấy bước chân là Phật Bốn Mặt, Central World, Siam Paragon., Platinum, Pratunam.

- Đi Đại Hoàng Cung (Grand Palace), Vimanmek Palace. Xong qua thẳng BigC Pathumwan- Platinum, Pratunam…

Ngày 4: 30/4 (Cái này mình chỉ có 1 ngày, 1 đêm ở Pattaya, sáng hôm sau 1/5 mình phải về lại BK sân bay DM (đi tuyến nào đến sân bay DM) đi PP lúc 15:00 - 1620 . Mình không có ý đi biển Pattaya vì qua CAM có biển . Bạn hướng dẫn ưu tiên cho mình những điều dưới đây chọn ra để chơi 1ngay 1 đêm ở Pattaya.

(Di chuyển xuống Pattaya
- Di chuyển bằng skytrain từ Siam đến trạm Ekkamai, về khách sạn nhận phòng tắm rửa nghỉ ngơi. Vào Mc’donald ăn trưa rồi bắt xe Sỏng Thẻo (Sỏng là 2, Thẻo là hàng, xe hai hàng, 1 loại xe đặc thù ở PTY) đi vườn Hoa Nongnooch chơi. Xong về khách sạn nghỉ ngơi đến tối đi tiếp
- Ăn tối và uống café ở trung tâm thương mại Royal Garden. Đi khu Walking Street khám phá PTY về đêm.

- Mình đọc topic thấy nếu đến Thai mà không có vé về có thể sẽ không được nhập cảnh, mình có ý định du lịch qua CAM nên đặt về qua CAM luôn thì lúc vào Thái được không. Và khi bay đến CAM thì có bị hỏi vấn đề này nữa không, vì mình đi xe về HCM.

- Có thể đi từ BK hoặc Pattaya qua biên giới đến Sihanoukvilla không, nếu được thì đi như thế nào, nếu vậy khi kiểm tra bay đến thai không có vé về có thể được nhập cảnh không

hoangvanphuong75
26-03-2014, 12:11
From Asia tique boat free to Saphan Taksin. Sau do bus No.1 to China town.
Minivan, 100baht Pattaya to Victory monument, roi hoi bus di Don muang.
Khong co return ticket thi khong duoc len maybay tai VN, vay khong quan tam da bay qua Thailand duoc nhap canh or not!
Sorry viet tieng Viet khong dau.
O Pattaya mua nay nen di beach koh Larn.

hoangvanphuong75
26-03-2014, 12:59
Go to Sihanouk ville from BK or Pattaya thi di qua nga Trat la nhanh nhat, khong di vong Poipet. Co bus Pattaya Trat or Koh Chang de qua SV o hotel ho co ban ticket Pattaya di SV se chuyen xe o border Thai - Cam. Do yourself is better, re va trai nghiem!

ngocanh87
26-03-2014, 19:18
Bạn cho hỏi mình đã mua vé bay qua Thái 27/4 và vé 30/4 qua CAM từ Thái rồi từ CAM đi xe về VN. Vậy mình có được bay từ VN không, đang lo lắng vụ này quá

ngocanh87
26-03-2014, 19:43
Bạn cho hỏi mình đã mua vé bay qua Thái 27/4 và vé 30/4 qua CAM từ Thái rồi từ CAM đi xe về VN. Vậy mình có được bay từ VN không, đang lo lắng vụ này quá

hoangvanphuong75
27-03-2014, 10:12
Không sao đâu có vé rời Thái là được lên máy bay từ VN.

DceBee
27-03-2014, 16:29
Chào các bạn. Mình dự định làm 1 chuyến tự túc bay đi Thái Lan, lịch trình dự tính như sau :

Từ ngày 23 - 27

Vé máy bay : book sẵn 2 chiều khứ hồi
Khách sạn : book sẵn agoda 2 đêm pattaya và 2 đêm bangkok

Nói chung chi phí bay và khách sạn ko cần bàn đến.

Sau khi đến Bangkok mình sẽ phi thẳng xuống Pattaya.

Các chi phí mình vừa tính sơ như sau : (đã tính giá 2 người)

BKK - Pattaya : 800 BHT (khứ hồi)

Vé xem Alcazar Show : 1000 BHT (tự túc) đêm 23
Sriracha Tiger Zoo : 1000 BHT (nửa ngày 24) - book hotel2thailand
Nong Nooch : 1299 BHT (nửa ngày 24) - book hotel2thailand

10h sáng check-out KS về BKK (ngày 25)

Sau khj nhan phong BKK, tham quan cho noi tren song (tu tuc) Amphawa Floating Market
Buoi toi tham quan Khao San Rd

Dream World : 9:00 - 15:00 (ngày 26 - book) 1500 BHT book hotel2thailand
Sau khi ve, tham quan cac trung tam thuong mai

Sang 27 : tham quan cac Chua, Hoàng cung hoặc đi đâu tùy thích (tự túc)

Tong kinh phi so ket : 800 + 1179 + 1000 + 1299 + 1500 = 5778 BHT + chi phí xài linh tinh

Dự trù đem theo khoảng 9000 BHT

Tính toán của mình như vậy có khả thi ko các bạn ? Rất mong nhận đc ý kiến đóng góp

hung2803
27-03-2014, 22:11
Em sắp đi Thái cuối tháng 5 này : lịch trình như sau
27/5 : 11h30 tới sân bay DM về khách sạn ở Khaosan ( cho em hỏi là đi taxi từ DM về khách sạn tốn bao nhiêu ? có khách sạn nào tốt giá từ 300k-500k ở Khaosan ko ?) . Tắm rửa nghỉ ngơi tới 3h e sẽ ra Terminal 21 ăn trưa , tối chắc ghé Asiatique và khuya thì ra khaosan chơi rồi về .
28/5 : lên hotels2thailand book vé đi chợ nổi ( chưa biết đi chợ nào ) nửa ngày tới 14h30 từ đó về tới bangkok chắc cũng 5h tắm rửa rồi dạo Siam chơi ( có ai đề xuất gì đi thêm ngày này dùm em )
29/5 : đi thăm safari world hoặc dream world , grand palace ( ngày này còn có nơi nào như bảo tàng , công viên ... đại loại những nơi có thể chụp hình tham quan thì mọi người đề xuất dùm em )
30/5 : đi chợ chatuchak tới 11h30 rồi đón xe về ks ra sân bay.

hoangvanphuong75
28-03-2014, 08:11
Em ơ khu Khao san gần China town thì nhớ ghé chùa vàng tượng phật 5.5T vàng và chùa Saket (golden mount). Gần saphan Taksin trước khi đi asiatique thì ghé chùa thuyền sát vách xem dân tình phóng sinh cho cá tra ăn dưới sông, lẫn trong đàn cá có cá tra trắng bạch tạng (đột biến).

nhtphong
28-03-2014, 08:29
Em ơ khu Khao san gần China town thì nhớ ghé chùa vàng tượng phật 5.5T vàng và chùa Saket (golden mount). Gần saphan Taksin trước khi đi asiatique thì ghé chùa thuyền sát vách xem dân tình phóng sinh cho cá tra ăn dưới sông, lẫn trong đàn cá có cá tra trắng bạch tạng (đột biến).

2 năm trước em có đi mấy cái chùa gần Khaosoan, dc bà kon ở đó hướng dẫn đi mấy cái chùa, toàn đi bộ ko.
Một chùa có 1 tượng phật rất cao màu vàng, có phải tượng phật anh nói ko anh Phương, hình như lúc em đi còn đang xây dựng hay sua chua gì đó
Em cũng có đi cho cá tra ăn, ko biết là cá đó bị đột biến, mà nhiều vô số.

hoangvanphuong75
28-03-2014, 10:13
Chùa có tượng phật bằng vàng khối 5.5tấn, là chùa Traimit nằm cạnh ga xe lửa Hualamphoong.
Chùa Saket thì gần Khaosan, mấy chùa này được khách du lịch thăm nhiều vì gần Khaosan và sự nổi tiếng (vé vào cửa rẻ).
Anh lần đầu thấy cá tra bạch tạng, trong đàn, thường dân trong nghề gọi là đột biến, như voi trắng, trâu trắng.

chuoinuong
28-03-2014, 13:00
em chào mọi người ạ.Số là em đang plan cái trip cho công ty đi phuket vào tháng 8 năm nay. Vì chưa đi phuket lần nào nên vào đây xin ý kiến mọi người. Công ty đi đoàn khoảng 20 người, đi 5 ngày 4 đêm.
- ngày 1: bay SG - BK - PK. Check-in ks, ăn tối. sau đó free.
Cho em hỏi : Đi từ sân bay về PK thì đi gì được ạ. Em check thấy có minivan ở airport, nhưng không biết chở được bn người.
Em dự tính book ks ở khu Patong, có ai suggest cho em chỗ nào ăn tối ở gần đó, với lại có dễ đón tuk tuk ở khu đó không ạ?
- ngày 2: book tour đi đảo, cái này em tự kiếm tour được. Muốn ở lại Phi Phi 1 đêm nhưng vì đi đoàn lớn, mọi người mang hành lý lỉnh kỉnh nên đang suy nghĩ lại.
- Ngày 3 : nếu không ở phi phi thì sẽ book tour đi Pha Ngang. Tối đi Fantasea show.
- Ngày 4 : City tour.
- Ngày 5 : Free tới trưa, sau đó bay về lại SG.
Cho em hỏi, đi từ Patong tới khu trung tâm có xa không ạ. Vì em check trên mạng nhiều nhà hàng ngon toàn ở khu trung tâm.
Đi từ Patong tới city center có thể đón Tuk tuk đi không ạ? Giá khoảng bn ạ?
mọi người có thể suggest cho em vài chỗ ăn uống và đi chơi ở phuket không ạ.
Em đội ơn mọi người :P

hoangvanphuong75
28-03-2014, 13:54
Ra khỏi SBay rẻ trái có xe buýt to chở dc 20 người giá 90baht đến PK town, tại đây đi bộ ra đường Ranong, PhangNga cạnh VP Thái airline có tuk tuk đi Patong 15-20 Baht.
Đoàn đông o Phket town để mua tour và ăn uống hotel cũng easy hơn o Patong.
Patong biển không đẹp, chủ yếu biết bar,xem... Tây uống bia như bao city khác của Thái, mà PK town gì cũng có. Hôm nào rãnh và rành rồi mới ra Patong hotel 1đêm, đoàn 20người khó a.

ngocanh87
29-03-2014, 09:24
Các bạn cho hỏi từ Don Muong về ks Bangkok City Inn, từ Bangkok City Inn đi Safari
Tuyến đi và tuyến về. Cảm ơn các bạn

- Nếu đi taxi thì trả khoảng bao nhiêu.
- Nếu đi phương tiện khác thì đi ntn.

chuoinuong
30-03-2014, 23:35
Ra khỏi SBay rẻ trái có xe buýt to chở dc 20 người giá 90baht đến PK town, tại đây đi bộ ra đường Ranong, PhangNga cạnh VP Thái airline có tuk tuk đi Patong 15-20 Baht.
Đoàn đông o Phket town để mua tour và ăn uống hotel cũng easy hơn o Patong.
Patong biển không đẹp, chủ yếu biết bar,xem... Tây uống bia như bao city khác của Thái, mà PK town gì cũng có. Hôm nào rãnh và rành rồi mới ra Patong hotel 1đêm, đoàn 20người khó a.
Dạ em cám ơn ạ. Đi đoàn đông nên mới cực vậy thôi ạ, chứ đi 1 mình em không sợ. Với lại tour đi đảo mình có thể book trước không ạ. Muốn đi 2 ngày 1 đêm ở Phi Phi nhưng tìm trên mạng toàn tour đi trong ngày. MÀ tự đi thì đoàn 20 người thấy nản quá ạ

hoangvanphuong75
31-03-2014, 07:59
Tour PhangNga dễ lắm, ơ PK town hay Bxe Phuket đón xe đi Krabi, PhangNga là 1/2 đường by bus PK-Krabi, vậy giá chắc cũng rẻ hơn giá Krabi (deal), xe đi Krabi xe nào cũng dừng ơ bến xe PhangNga, các đại lý bán vé xe trong bến kiêm luôn bán tour ra các đảo của Phang Nga có tour chiều kết hợp ngắm mặt trời lặn. Thời gian bus PK-PhangNga xe hết 1tiếng. Hay ơ hotel o Phang Nga rồi deal tour Phang Nga, giá chắc gốc luôn, dân PK không lành như dân Thái vốn có, chắc bản chất. Thường giá thấy online là giá cao.
Còn bus về mua o bxe PhangNga thì giá chuẩn rồi không deal được vì họ đã tính rẻ hơn so với Krabi-PK, giá chung cho dân PhangNga đi PK.

Dasty
31-03-2014, 08:42
Chào mọi người, em vào topic này xem thấy nhiều người ở Bangkok vào ngày 27/4 >> 1/5 giống em quá, 2 đứa bọn em đã book vé máy bay và ks Bangkok Hotel Inn, mọi người ở gần địa điểm khách sạn này và cùng thời gian với bọn em thì cho bọn em nhập chung với đi cho vui, em cũng đi lần đầu hehe :D

ngocanh87
31-03-2014, 10:06
Ok hehe lần đầu + lần đầu = 2 lần đầu

myglass
01-04-2014, 01:04
Xin chào cả nhà, bữa giờ cũng đọc qua vài bài và kinh nghiệm về đất Thái, cũng hạo hực về Thái lắm, sẵn dịp sắp tới La ngày tết té nước Songkran của người Thái và nếu không có gì thay đổi thì em sẽ đi bụi và tạt nước tại Thái chuyến này, bởi vì còn trục trặc chút việc nhà nên em cũng chưa dám book vé máy bay, em cũng biết là book sớm giá rẻ, nhưng em cũng đành chịu, hết tuần này em mới quyết định được,
Chính vì bị hạn chế về phần giá vé rẻ nên em đành tiết kiệm phần hotel, có thể e sẽ ở gần với khu Trung Tâm, cả nhà mình có thể giúp em khách sạn hay nhà nghỉ nào giá rẻ như khu phạm ngũ lão của mình 10$/ đêm,
Em định là thứ 3 có mặt ở Thái, Tim hiểu về Bangkok khoảng 3 ngày và PhiPhi hoặc pattaya dành 2 ngày tại đây, cuối tuần thứ 7 và chủ nhật thì đi chợ Chattuchak và mấy cái chợ sĩ,
Cả nhà mình ai biết thông tin hay lịch trình chuyến đi thì vui lòng dành chút thời gian share ra cho em út, đi đứng như thế nào từ Bangkok tới PhiPhi hoặc Pattaya, và làm cách nào để em có thể dùng buffet trên tòa nhà Bayoke, giá cả bao nhiêu cho mua trực tiếp hay book trứơc, cũng như các điểm tham quan nổi tiếng khác, chắc em sẽ không tham gia cái bảo tàng sáp vì thấy đâu giá cao quá với lại chỉ là mô hình người, ( em chỉ thích người thật thôi) :D và công viên ssafari, cũng giống như bên Sing em cũng đã biết rồi,
Và bên đó dùng sim nào thuận tiện để e lên 3G có lạc còn nhờ tới ông Google,
Bên Thái có loại xe bus city chạy vòng vòng không cả nhà, và số bao nhiêu, bên Thái chạy ngược với mình nên em nghĩ ít người Việt mình thuê xe máy chạy lắm, vậy có dịch vụ thuê xe đạp không, nếu có thì thuê ở đâu.
Em tạm thời hỏi trứơc như vậy, trong lúc đợi chờ sự giúp đỡ của mọi người thì em sẽ hỏi thêm.
Em xin đa tạ(S)(S)(S)

hoangvanphuong75
01-04-2014, 08:41
@myglass: Bangkok rộng lớn nên không có loại xe chạy vòng vòng anh nghĩ vậy, vì nó có đủ phương tiện giao thông và do kẹt xe nổi tiếng, nó có xe lửa free cho Thái, bus free cho mọi người kể cả nước ngoài, mà bus này bằng tiếng Thái, gần đây chú doigiaymoi có viết có xe đạp green free park ơ khu Khaosan, cách đây 1 tuần anh thấy nó ơ khu Silom, về nhà đọc doigiaymoi, mới biết là xe đạp free! Thấy mô hình này giống Hàng Châu China, nhưng bên đó mất tiền.
Chaktuchak rất rộng lớn, đi không hết nổi, quan điểm của anh không nên đi chợ này, cách đây 10-15 năm toàn hàng Thái thì ra đây thấy rẻ, bây giờ Thai đầy hàng China, rẻ đồng nghĩa với ôm hàng China về, bỏ 2day ra chợ này phí, Thái chỗ nào cũng có chợ, siêu thị và mall nhiều.
10Usd ơ Khaosan thì em có phòng riêng, ơ trung tâm thì dorm thôi, các trang book online nhiều mà.
Đi Pattaya em đi Minivan ơ Victory monument, vì địa danh này ngay trung tâm và rất rất nhiều tuyến bus đến đây so với bxe Ekamai. Rẻ, minivan đến tận walking street, em không phải đi soong thẻo từ bxe Pattaya mất thêm 30baht như đi bus từ Morchit, Ekamai, hay sân bay.
Nên đi đảo Koh Larn by ferry 30baht, rồi tuk tuk 30-40 baht ra mặt sau của đảo này Tiean Beach tắm là OK nhất, gần Bangkok lại rẻ. Phi Phi chỉ giành cho mua được vé bay 2chiều promo của AA Bangkok-Krabi or BK-Phuket sẽ đỡ vất vả.

Thi1van
01-04-2014, 11:09
Nếu để đi bụi với ngân sách như em thì Thailand cũng thoải mái rồi ! Chi phí đi lại cũng rẻ mà !

Nếu đi thẳng Pattaya thì ngày tầng trệt của sân bay ngay cạnh khu ẩm thực có quầy bán vé xe xe đi Pattaya luôn nhé ! 120 Baht / vé

Còn Phuket thì chi phí sợ không đủ !

Như kinh nghiệm đặt phòng tại Bangkok vào mùa lễ hội thì nên đặt phòng trước là tốt nhất . Trang agoda.vn cũng đầy đủ thông tin với giá cả cũng hợp lý như bạn trên nói . Còn tại Pattaya thì càng dễ dàng hơn . Vé từ Victory Monument đi Pattaya là 120 Baht , xe đưa em đến ngay khu vực ngã tư Pattaya South Road ngay gần phố đi bộ . Mùa này Pattaya là mùa thấp điểm , nhà nghỉ hay khách sạn nhiều giá tầm 300-500 Baht nếu chịu khó tìm .

Nếu muốn đi các điểm như Tour bên Việt Nam bán như Vườn Nhiệt Đới Noong Nuch thì có thể đặt vé trên mạng họ có xe đưa đón 2 chiều phí Dịch vụ bao gồm vé 500+100 Baht tiền xe đưa đón trên cung đường cố định rất dễ hẹn . Còn nêu không thì thuê xe máy tự khám phá tầm 150 Baht/ngày . Xăng dầu tự đổ .

Các show Pede thì tự ra mua vé họ public mà !

Còn muốn đi tắm ở đảo San Hô - Ko Larn thì có thể ra bến tàu cuối phố đi bộ có bến tàu du lịch ra đảo, 30 Baht / 1 vé . Nhớ là phải ra bãi biển Ta Waen Beach nhé ! Vì đảo này có nhiều bãi tắm , tụi Tây họ tắm khu khác , còn Á Châu họ tắm ở đây . Ví như khách Tour từ Việt Nam chả hạn . Tránh đi buổi sáng nhé ! Buổi chiều bắt chuyến tàu 1:00 ra đến nơi nghỉ ngơi chút chiều 3,4h là không có nắng cả bãi vắng tanh !

Mike1905
01-04-2014, 11:50
1. Dream World đi thế nào là tiện lợi và rẻ nhất. Bắt taxi tới nơi mua vé? Hay book vé thì book ở đâu (nó có đưa rước tại ks ko)

2. Đi thuyền Chao Praya tới bến số bao nhiêu để tới Wat Pho, và cách đi lúc xuống bến để tới nơi.

3. Khu Siam phúc hợp (Discovery, Paragon, Canter) có những chỗ nào đáng đi, tham quan vui chơi.

vaniacastle
01-04-2014, 13:17

Bữa mình mới đi dreamworld về đây nên trả lời bạn là:

1/ Bạn đi bts tới victory monument bắt bus 538 tới ngay dreamworld luôn, đi 1 tiếng, giá là 24bath 1 người? Mình mua vé ở hotels2thailand và khuyên bạn cũng mua ở đây vì rẻ hơn nhiều khi mua ở cổng, có nhiều package(gồm đưa đón, ko đưa đón) tùy bạn chọn.

2/ Đi thuyền Chao Praya tới bến số 9 xuống, wat pho, hoàng cung nằm ở bến này.

3/Mấy khu đó là mua sắm mà bạn, có thêm bảo tàng sáp với công viên đại dương ở siam discovery nữa.

SteveGip
02-04-2014, 09:13
8 triệu hmmm hơi liều một chút :))
Nhưng có lẽ là đủ nếu như bạn tiết kiệm và không chi tiêu quá nhiều- không thể nào shopping được.

Về khách sạn giá $10/ đêm... hình như có, nhưng mà mình không khuyến khích bạn ở khu vực Khaosand, bởi vì nó gần khu Hoàng cung, hơi riêng biệt một chút, và giao thông không thuận tiện đi đến những chỗ khách. Bạn có thể tham khảo khu vực Victory Mounent- cách Siam 2 trạm BTS- cách chợ chatukchak 2 hay 3 trạm BTS, các khách sạn ở đây chắc cũng hok tồi mà giao thông thì tuyệt vời, có đủ các loại- ngoại trừ tàu :))

Về phương tiện đi lại: nếu được bạn nên sử dụng bus- khá rẻ so với BTS hay MRT, hay taxi... Nhớ để ý số- hỏi người dân hoặc quầy tourist information. Đặc biệt có nhiều tuyến xe bus miễn phí- đặc điểm nhận dạng là màu đỏ- cũ và không có máy lạnh :)

Phiphi: bạn nên bỏ qua lựa chọn này, khá xa, công thêm các dịch vụ khá là đắt đỏ- thường thì sẽ phải bay qua phuket rồi đi ra đó. Các hãng có bán combo..còn nếu bạn dự định đi bằng xe lửa hay bus thì mình nghĩ cũng sẽ không tiết kiệm được bao nhiều- tốn thời gian cũng như tiền ăn.

Pattaya: khá ổn...bạn không cần phải đi pattaya ngay khi đến sân bay. Nếu bạn ở khu vực Victory Mounent thì có một số trạm van ở gần đó- nối với quốc lộ lớn đi cambodia hay vietnam... Giá chỉ có 90B cho một chuyến từ BKK đi pattaya. Xe ổn, chạy khoảng 2 giờ là tới. Khách sạn ở Pattaya- tốt nhất nên đặt trước... kiếm những cái nào ở gần đường số 2...guest house càng tốt...:))

Chợ chatukchak: lần đầu mình mới đi mình cũng háo hức và hăm hở để đi oanh tạc cái chợ này... nhưng tin mình đi..lần sau bạn sẽ không muốn đến nữa.. vì mình thấy giá nó không thật sự rẻ như mọi người vẫn nghĩ...mình khuyến khích bạn đi cho biết...xem giá rồi về mua đồ chợ đệm...Thật sự quần áo thì không rẻ- trừ khi chất lượng tồi- chỉ có túi xách là rẻ... :)0

Nếu được thì bạn nên bỏ qua safari, mình thấy hok hấp dẫn... the zoo ở đâu cũng có...mệt tốn tiền và thời gian...

Buffet Baiyoke: hmmm tourists every where...nếu được thì bạn nên check thử Skybar Lebua Bạngkok... nó mới là nơi để bạn tiêu tiền và hưởng thụ chuẩn mực của cuộc sống. Mình không đánh giá nó quá cao...nhưng ít nhất Chill Sky Bar nhà mình phải bê nguyên cái quầy bar bên kia về :))

Bảo tàng sáp: hmmm nếu như bạn có nhu cầu... còn hok thì mình khuyến khích bạn nên bỏ 450B cho iMax movie ở Siam Paragon... việt nam chưa có mà coi thì đã con mắt... tùy phim nhaaaa :))

Chúc bạn oanh tạc bkk thành công!

angle1088
02-04-2014, 11:30
vé máy bay bình thường là 2tr6 vietjet đó bạn, còn air asia không khuyến mãi thì tầm 3tr hơn còn khuyến mãi thì 1tr7
ăn uống thì rẻ thôi, ngang hàng giá việt nam khi ăn ngoài đường mà ngon lạ miệng, còn foodcourt cũng tương đương parkson hùng vương thôi à
đi lại thì tuk tuk bác ghi địa điểm cần đi rồi tới khách sạn bao nhiêu km rồi ước chừng với giá taxi hoặc xe ôm việt nam để biết trả giá
còn lên taxi Thái thì yêu cầu bật đồng hồ mới đi, kinh nghiệm mình từng bị dụ lên rồi không bật đông hồ mà bắt trả giá trên taxi T_T
tham quan thì vào chùa Wat Arun, Grand Palace + chùa Phật Ngọc , Wat Po gần đó luôn thích chùa nữa thì qua Gold Buddha nhé. Safari World thì đi làm gì như Đại Nam Đầm Sen ấy mà, còn qua Pattaya thì đi Noong Noch Garden , Núi tạc phật vàng, xxx show, tắm biển ăn hải sản là ok rồi, mình nghĩ 8tr chắc đủ đó

angle1088
02-04-2014, 11:35
Mình có nhu cầu dùng 3G là chính, còn nghe gọi chắc cũng ít nên các bạn cho mình xin thông tin card nào của Thái cho sử dụng internet 3G trọn gói 7 ngày với, giá ưu đãi càng tốt

angle1088
02-04-2014, 11:40
Đi đại đi không sao đâu bác à

tr4i000
03-04-2014, 07:59
Các bạn cho mình hỏi, Krabi town và Krabi Ao Nang, 2 chỗ này khác nhau như thế nào, chỗ nào thuận tiện cho việc đi lại và tham quan các tour đảo. Cám ơn

hoangvanphuong75
03-04-2014, 08:50
Krabi town là city gần cửa biển như Nhà Bè, Ao Nang là biển để tắm, trước mặt Ao Nang là 3 cái đảo, ai thích ra đảo thì ra.
Krabi town có sea port để đi tàu ra Koh Phi Phi và Phuket.
Ngay trung tâm Krabi town, tây thuê " vỏ lãi" thuyền đi Rai Leiy beach, chắc ngoài đó có gì, thấy 7PM rồi vẫn thuê thuyền ra beach này.

anquangminh
03-04-2014, 09:04
Dear all

Mình đã mua vé Chiangmai-Hatyai, đang dò tìm tuyến phà từ Hatyai đi Koh Samui. Có anh chị nào đã từng đi qua cung này, giúp mình ít thông tin nhé. Mình tìm trên google, thấy chỉ có tuyến bus/ train từ Hatyai đi Surat Thani, sau đó di chuyển ra Donsak rồi bắt phà sang Koh Samui, đi như vậy mất nhiều thời gian quá.

Mình cũng đã mua vé Surat Thani-Bangkok, thời gian giữa đoạn Hatyai-Surat Thani khoảng 03 ngày. Trường hợp bỏ qua Samui, các anh chị có cung nào hay hay từ Hatyai lên Surat Thani chỉ giáo giúp mình nhé.

Cảm ơn cả nhà nhé.

hoangvanphuong75
03-04-2014, 11:13
Hatyai là cuối Thai với Malaysia, vị trí Koh Samui thì bạn biết nó nối mainland là Surat Thani rồi.
Hatyai gần Koh Lipe, gần các đảo của Trang city, Koh Phiphi, Krabi, Phuket, PhangNga.

HanoiCorner
03-04-2014, 12:48
Mình sang BKK dịp 27/6-1/7 tới đây, các bạn cho hỏi dịp đó BKK liệu có đợt summer sale gì không ạ?

Xin cảm ơn!

anquangminh
03-04-2014, 13:44
Dear anh hoangvanphuong75

Cảm ơn chia sẻ của anh. Xem trên bản đồ, từ Hatyai đến Koh Lipe, rồi quay qua Surat Thani sẽ thành hình tam giác. Đi như vậy e không kịp anh ah. Phuket thì đã ghé rồi ạ.

Vé hiện tại đã book: Chiangmai-Hatyai ... Surat Thani-Bangkok

Mike1905
03-04-2014, 15:32
Bữa mình mới đi dreamworld về đây nên trả lời bạn là:

1/ Bạn đi bts tới victory monument bắt bus 538 tới ngay dreamworld luôn, đi 1 tiếng, giá là 24bath 1 người? Mình mua vé ở hotels2thailand và khuyên bạn cũng mua ở đây vì rẻ hơn nhiều khi mua ở cổng, có nhiều package(gồm đưa đón, ko đưa đón) tùy bạn chọn.

2/ Đi thuyền Chao Praya tới bến số 9 xuống, wat pho, hoàng cung nằm ở bến này.

3/Mấy khu đó là mua sắm mà bạn, có thêm bảo tàng sáp với công viên đại dương ở siam discovery nữa.

Tks bạn nhìu.
Bạn cho hỏi tới bến số 9 xuống là thấy ngay Wat Pho hay sao ? Mình sợ khó tìm.

vaniacastle
03-04-2014, 21:24
Tks bạn nhìu.
Bạn cho hỏi tới bến số 9 xuống là thấy ngay Wat Pho hay sao ? Mình sợ khó tìm.

Tới bến số 9 xuống là hoàng cung, wat pho sát bên đó, dễ tìm lắm, bạn hỏi dân ở đó là đc ah, yên tâm đi nha.

NGOAHOTANGLONG
04-04-2014, 11:32
Tới bến số 9 xuống là hoàng cung, wat pho sát bên đó, dễ tìm lắm, bạn hỏi dân ở đó là đc ah, yên tâm đi nha.
Kinh nghiệm quá hén !!!!:))

NGOAHOTANGLONG
05-04-2014, 13:23
Xuống sân bay Suvarnabhume mua 1 sim 3G giá 299 Bath dùng cho 7 ngày đây là gói cước rẻ nhất không có cái nào rẻ hơn hơn nữa, của 3 hãng viễn thông là True Move, Dtac và AIS các hãng viên thông VN củng kết nối roaming với các nhà mạng này

cun2007
05-04-2014, 23:29
Bọn em có 4 người. từ sân bay Survanabhumi đến khách sạn Nantra De Comfort Hotel ở 125/4-7 Sukhumvit 55, Thonglor, North Klongton Wattana, Sukhumvit (gần BTS Thong Lor) thì nên đi bằng Airport Link hay taxi ạ???

myglass
06-04-2014, 00:17
Em rất cảm ơn thông tin chia sẽ của mọi người, nhưng chuyến này em đành phải hủy bỏ không thể thực hiện được vì hiện nay nhà em có việc, em sẽ ghi nhận các lời khuyên của mọi người và tích góp thêm thông tin để lần sau có dịp thì em sẽ đi thăm Thái.

hoangvanphuong75
06-04-2014, 07:23
Có 4 người thì taxi đi em, airport link thích hợp cho 1 người, giá nó cao hơn Metro, vì gắn với airport.

ngocanh87
06-04-2014, 08:22
cho mình hỏi:

Từ DM về ks bangkok city inn, ks đi safari world đi như thế nào là tốt nhất, đi taxi hay đi bus ?

hoangvanphuong75
06-04-2014, 09:05
Anh đã thấy câu hỏi này rồi, đầu tiên em phải biết hotel em gần trạm tàu điện, xe lửa, mall nổi tiếng nào, quận nào từ đó mới biết so sánh nên đi bằng phương tiện nào.
Hotel nào gần trạm metro thì tốt, hầu như phải đi bộ đến hotel đó là lý do taxi có việc để làm.
Ví như Nasa vegas hotel nó nằm ngay cạnh airport link Ramkhamhaeang không lý do gì đi taxi nếu hành lý ít hơn tây balo ( nếu từ sanbay Suvar).
Phần còn lại em gu gồ rồi ra quyết định taxi or no taxi.

hoa2189
06-04-2014, 14:27
Anh hoangvanphuong75 ơi, ks Nasa Vegas Hotel nó có sạch sẽ và đi lại tiện lợi như trên agoda review ko nhỉ?
Em đến sb Don Muang khoảng 6h tối, nếu ko đi đc shuttle bus đến Suvarnabhumi Airport thì nên đi public transport j để về ks hả anh?
Đến nơi chắc cũng ~8h tối rồi, tầm đấy có chỗ nào đi chơi gần ks ko ạ? Thnks anh nhiều ^^

hoangvanphuong75
06-04-2014, 14:41
Anh nhớ không lầm bus 95 Donmuang-The mall Bang Kapi, rồi từ đây rất nhiều bus đi đường Ramkhamhaeng.
Em chech gu go nhé, the mall Bangkapi đến hotel khoảng 15phut-30phut bus.
Khu này có mall Ramkhamhaeng, cine, sân bóng quốc gia buổi tối là nơi ăn uống. Big C 11h đêm.
The mall Bangkapi và đối diện là siêu thị Lotus hay Tesco làm việc đến 10h30 đêm. The mall Bangkapi sang trọng lo em không đủ tiền để thể hiện mình khi bước vào, như bao sthi khác trước các mall là hàng ăn và bán rong, quần áo...

Cara
07-04-2014, 01:55
Hình như giá airport rail từ Suva về Phaya Thai BTS có 45B, đâu có mắc. đi 4 người cũng chỉ 180B thôi, đoạn đường từ sân bay này vào trung tâm xa thí mồ. Lúc nào mình cũng chọn metro, an toàn, rộng rãi và tự do.
Mình đi taxi từ Phaya Thai BTS tới Khao San Road là tầm 85-95B đó ( nếu bị trafic jam thì mỗi 3 phút chờ nó nhẩy lên vài B thì phải, bị kẹt hoài có lần mất 45 phút mới xong) mà đoạn này có hơn 5km thôi à.

daibo123456
07-04-2014, 10:08
Mình đã đọc hết phần 1 và leo hết hơn trăm trang tầng 2, sau khi đã tổng hợp thông tin thì mình muốn hỏi mọi ng vài câu
Nhà mình đi thái lan vào 18-6 về 23-6 này, đi AA nên khi xuống DM là mình đi paytaya luôn. Ở paytta 2 ngày mình về bankok. Vì nhà mình đi đông , 8 ng lớn,1 e bé 5 tuổi , 1 em bé 2 tuổi và con zai mình lúc đi mới 6 tháng. Nên hạn chế tối đa đi lại , di chuyển. Mình chỉ đi mấy điểm chính , gồm có :
- làng noch noch (1/2 day)
- tượng phật vàng ở payttaya( nếu kịp-k thì chỉ di làng noch còn lại tắm biển)
Về lại bankok chỉ đi safari, sau đó loanh quanh mấy khu chợ, con lại thời gian để nghỉ ngơi và tự dạo chơi loanh quanh. Cũng muốn đi nhiều nhưng có trẻ nhỏ k thể di chuyển đc nhiều, trời lại nắng nóng nữa.
Mình chỉ có 1 câu hỏi thế này thôi ạ
Mình định ở khu pratunam cho gần chợ và mấy siêu thị. Nên mọi ng biết ks nào cho ở phòng 4 người, hoặc phòng nào cho ở 2 nhưng giá chỉ khoảng 400k/1 phòng không(khoảng 600b) budget của mình chỉ trong khoảng 200k/1ng/1 đêm thôi ạ. Nếu mọi ng biết cái nào ở cả prutunam và ở paytaya thì bảo với nhé. Chỉ cần nó sạch sạch và an ninh là đc thôi ạ.

vaniacastle
07-04-2014, 10:13
Kinh nghiệm quá hén !!!!:))

HI, tại mới đi về nên còn nhớ, sao rành bằng bạn đc :D :D

linh198x
07-04-2014, 12:21

Ngày 4: 30/4 (Cái này mình chỉ có 1 ngày, 1 đêm ở Pattaya, sáng hôm sau 1/5 mình phải về lại BK sân bay DM (đi tuyến nào đến sân bay DM) đi PP lúc 15:00 - 1620 . Mình không có ý đi biển Pattaya vì qua CAM có biển . Bạn hướng dẫn ưu tiên cho mình những điều dưới đây chọn ra để chơi 1ngay 1 đêm ở Pattaya.

(Di chuyển xuống Pattaya

2 bạn, nhóm mình 3 người cũng đi ngày 23-27/4, đã book vé, bên bạn đi mấy ngừoi vậy? Nếu share và join được hoạt động gì để tiết kiệm hơn thì sẽ vui hơn đó :)

jonidontcry
08-04-2014, 00:38
Bạn mua cái sim True Move thì khi vào các siêu thị họ còn đặt cả trạm wifi free của nhà mạng để bạn truy cập nữa cơ. Mình cũng mua 1 cái, miễn phí 1GB mà mấy ngày sau ra sân bay vẫn còn hơn 400MB :D

Happy_Nguyen
09-04-2014, 22:19
Mấy bạn cho mình hỏi review về Sawasdee Smile Inn và Lucky House với, xem trên mạng thì thấy nó gần Khaosan và Hoàng Cung nhưng mà không biết ở đây đi lại có tiện không, có gần trạm BTS nào không?

maximilian
09-04-2014, 23:12
@Happy_Nguyen : Khu này là old town chỉ có taxi và bus thôi , k có skytrain hay mrt gì đâu bạn ah , dân bụi thích ở đây nhưng phòng ốc không đẹp và chung quanh nhìn không hiện đại sạch đẹp như Silom (khu tài chính)

nhtphong
11-04-2014, 09:05
@Happy_Nguyen : Khu này là old town chỉ có taxi và bus thôi , k có skytrain hay mrt gì đâu bạn ah , dân bụi thích ở đây nhưng phòng ốc không đẹp và chung quanh nhìn không hiện đại sạch đẹp như Silom (khu tài chính)

Đúng là ko sạch đẹp như khu Silom, nhưng đã phượt thì phải đến khu này, bao vui về đêm.
Sáng thì có thể đi bộ ra Hoàng Cung và Wat Pho (sau lung Hoàng Cung luôn)

hoangvanphuong75
11-04-2014, 10:18
Oa, Bangkok nhiều khu vui về đêm lắm, các quận phát triển tương đối đồng đều, người sống trong một quận họ chơi trong quận đó thôi là đủ rồi, không có nhu cầu đi làm qua quận khác thì khu mình ở hầu như thứ gì cũng có. Chỉ có các tỉnh thì khác biệt Bangkok thôi.
Dưới cặp mắt của người từ nước ngoài về Maxi nói đúng, tiêu chí đi dulich tại một nước thì nơi ở phải gần phương tiện giao thông hiện đại như Metro (nếu nước đó có) vì đó là huyết mạch của một đô thị để tiếp cận nơi khác.
Ví như Quảng Châu China, backpacker hostel dù rất xa trung tâm Quảng Châu nhưng cạnh bến tàu điện Metro.
Còn sống lâu và đi làm tại nước đó thì chịu, đưa đến đâu phải ở đó!
Dulich thông minh là vậy.
Khaosan với Tây mang tính cộng đồng hơn như khu Korea Phạm văn Hai Saigon, Tây khá giả tí nó ở New Road GH, gần Silom hoặc Khu Silom luôn.
Dĩ nhiên nhtphong là ta, không phải Tây, hahaha!

Happy_Nguyen
11-04-2014, 11:31
Vậy nếu ở khu Pratunam thì muốn đi Khaosan hay Hoàng Cung cũng phải đi taxi chứ hok có MRT hay sky train j hả mấy bạn?

hoangvanphuong75
11-04-2014, 12:45
Bus, taxi, tuk tuk, thuyền trên sông (depa từ bến Saphan Taksin), không Metro, skytrain, train.
Ai mà đi Thái lần đầu đến Khaosan khóc tiếng hán, vì tiếc tiền sao Thái luộm thuộm và xấu vậy. Bởi bản thân nhà cửa cũ (buôn bán lâu đời) của Thái hơi sến không đẹp bằng Việt Nam, trong khi kiến trúc Saigon mang phong cách Tây.
Mà cũng đúng thôi Khaosan so với trung tâm BK, cứ như Hóc Môn so với Q1.

Mike1905
14-04-2014, 15:38
Ai ở Bangkok City Hotel rồi cho xin review với. Đoạn đường từ trạm Phaya tới ks bao xa, có thể cuốc bộ được ko. Vì có người lớn tuổi nên ko dám để đi bộ nhìu.
Tks!

windyhua
14-04-2014, 16:26
Ai ở Bangkok City Hotel rồi cho xin review với. Đoạn đường từ trạm Phaya tới ks bao xa, có thể cuốc bộ được ko. Vì có người lớn tuổi nên ko dám để đi bộ nhìu.
Tks!

Hi bạn.Mình đi Bangkok được 2 lần, lần nào cũng ở ngay khu pratunam.mình check cho bạn thì thấy Bangkok city hotel nằm ở cuôi soi 10-12 gì đấy, theo minh thấy là khá xa so với trạm Sky train Phayathai, nếu bạn có người lớn tuổi đi theo chắc phải đi bộ khá xa, nếu như bạn muốn gần với trạm skytrain có thể ở tại ks My Hotel ( gần nhất cũng đi cỡ 10-15phut - qua con đường tàu hỏa cực xấu )
hoặc tham khảo The Period Pratunam, nếu bạn cần review có thể vào topic của mình xem hình ảnh .Thân

windyhua
14-04-2014, 16:37
Vậy nếu ở khu Pratunam thì muốn đi Khaosan hay Hoàng Cung cũng phải đi taxi chứ hok có MRT hay sky train j hả mấy bạn?

Thường như mấy địa điểm tham quan không hề có MRT hay trạm Skytrain nào gần sát cả, nếu đi bằng pt công cộng, bạn cũng phải chuyển phương tiện hoặc kết hợp đi bộ, rất cực, nếu bạn ở khu pratunam nên đi taxi hoặc deal với tuktuk ra Grand Palace tầm 200 bth thui, vì và nên hẹn về vì khu đó đón taxi hay tuktuk rất dễ bị chặt chém, hét toàn 4-500 bth :)

Happy_Nguyen
16-04-2014, 10:44
@windyhua: thanks bạn!

Đây là chương trình cụ thể của mình nhờ mấy bạn xem wa coi sắp xếp thời gian, đại điểm tham wan như zậy có hợp lý chưa, còn điểm nào hay mà mình bỏ sót hok?

10/5: Sài Gòn - Bangkok (11h15 - 12h45 by Vietjet Air)
Mua sắm chợ Chatuchak, khu Siam. Tối ghé Khaosan.

11/5: Bangkok. Tối bắt xe bus đi Chiang Mai.
Sáng đi Hoàng Cung, chùa Phật Ngọc. Trưa đi Asiatique.

12/5: lòng vòng Chiang Mai
Wat Phrathat Doi Suthep, thành Thaphae. Tối đi chợ đêm.

13/5: Tour Chiang Rai, làng dân tộc Karen, Tam Giác Vàng (tour của Travelhub). Xe bus về Bangkok

14/5: Từ Bangkok đón bus đi Pattaya.
Tham wan Mini Siam, bảo tàng 3D. Tối coi Alcazar show

15/5: đảo Koh Larn.

16/5: sáng về Bangkok.
Tham wan Ayutthaya, chợ nổi. Tối đi ăn buffet ở Baiyoke Tower

17/5: Bangkok - Sài Gòn (13h50 - 15h20)

Mấy bạn cho mình hỏi taxi từ Khaosan tới bến bus Mo Chit khoảng bao nhiêu zậy?
Chợ nổi và đảo Koh Larn thì mình có tự đi được hok hay nên mua tour?
Tối 16/5 mình sẽ ở khu Pratunam, sáng đi shopping lòng vòng rồi ra sân bay luôn thì ở ks nào tiện?

Mike1905
16-04-2014, 15:04
Hi bạn.Mình đi Bangkok được 2 lần, lần nào cũng ở ngay khu pratunam.mình check cho bạn thì thấy Bangkok city hotel nằm ở cuôi soi 10-12 gì đấy, theo minh thấy là khá xa so với trạm Sky train Phayathai, nếu bạn có người lớn tuổi đi theo chắc phải đi bộ khá xa, nếu như bạn muốn gần với trạm skytrain có thể ở tại ks My Hotel ( gần nhất cũng đi cỡ 10-15phut - qua con đường tàu hỏa cực xấu )
hoặc tham khảo The Period Pratunam, nếu bạn cần review có thể vào topic của mình xem hình ảnh .Thân

Tks bạn chỉ dẫn, mình đã book ks này rồi, có lẽ sẽ chuyển wa phương án taxi hay tuk tuk rồi. Bạn cho xin link topic bạn đc ko?

Ngoài ra, nhờ bạn hay ai đó trong 4rum có kinh nghiệm đi Safari cho mình xin hướng dẫn. Nên book tour trước hotel2thailand phải ko? Giá thế nào là hợp lý? Tour nên bao gồm những gì?
Ngoài ra, mình ở Siam, mún đi Chinatown thì nên đi thế nào, xin hướng dẫn dùm với.

hung2803
20-04-2014, 04:25
@windyhua: thanks bạn!

Đây là chương trình cụ thể của mình nhờ mấy bạn xem wa coi sắp xếp thời gian, đại điểm tham wan như zậy có hợp lý chưa, còn điểm nào hay mà mình bỏ sót hok?

Mấy bạn cho mình hỏi taxi từ Khaosan tới bến bus Mo Chit khoảng bao nhiêu zậy?
Chợ nổi và đảo Koh Larn thì mình có tự đi được hok hay nên mua tour?
Tối 16/5 mình sẽ ở khu Pratunam, sáng đi shopping lòng vòng rồi ra sân bay luôn thì ở ks nào tiện?

16km chắc tầm 150B là cùng à ;)
.

hung2803
20-04-2014, 04:26
Tks bạn chỉ dẫn, mình đã book ks này rồi, có lẽ sẽ chuyển wa phương án taxi hay tuk tuk rồi. Bạn cho xin link topic bạn đc ko?

Ngoài ra, nhờ bạn hay ai đó trong 4rum có kinh nghiệm đi Safari cho mình xin hướng dẫn. Nên book tour trước hotel2thailand phải ko? Giá thế nào là hợp lý? Tour nên bao gồm những gì?
Ngoài ra, mình ở Siam, mún đi Chinatown thì nên đi thế nào, xin hướng dẫn dùm với.

Siam bắt MRT ko phải BTS nha tới MRT Hua LamPhong di bộ chừng 10' là tới China town rồi ;)

Mike1905
21-04-2014, 11:08
Siam bắt MRT ko phải BTS nha tới MRT Hua LamPhong di bộ chừng 10' là tới China town rồi ;)

Tks bạn nhìu.

Mình đang phân vân và thắc mắc cái vụ sim 3G wá. Mình đi chỉ có 4 ngày, ko cần gọi về VN, chỉ để nghe là chủ yếu, nhu cầu cao nhất là google map cho việc đi đường. Vậy theo mọi người có nên mua hẳn sim 3G DATC zi đó loại 299bath ko, hay chỉ nên mua loại 79bath (thì phải).

cauamsg
24-04-2014, 00:02
chào các phượt thủ ,

cho mình hỏi là m dự định đi mua tour đi Safari chơi thì nên book ở web nào ? nhóm m gồm 11ng, định thuê 1 chiếc xe van đi, mang theo hành lí lun, vì ở Safari chơi đến 1,2h pm roài từ đó đi Pattaya lun, trên đường cũng muốn ghé chỗ tượng phật vàng khắc trên núi luôn. Cho m hỏi là nếu vậy thì thuê xe ở đâu? giá bao nhiêu? và đi như vậy có tiện đường k? hành lí để trên xe thì có đảm bảo k? ngàyy 7/5 nhóm m đi roài nên mong các bạn trả lời sớm dùm.

Cám ơn nhìu nha.

thhang_vn2004
24-04-2014, 09:26
Dear cả nhà !
Chả là sang tháng em quyết định sang Thailand du ngoạn 1 chuyến.
Lịch trình là 5 ngày, em chỉ đi Bangkok hoặc đi thêm Pattaya (cái này chưa chắc)
Anh(chị) nào đã đi rồi cho em xin chút kinh nghiệm về khoản nên đi những đâu, chi phí ra sao được không ạ?
Em đã đặt vé và phòng tại Ks Inn Fusion Sukhumvit hotel chỉ đợi ngày lên đường thôi ạ.
Kinh phí dự trù của em là tầm 8-10 triệu ạ .
Quên em đi 1 mình ạ

chicken82
24-04-2014, 14:05
Chú muốn giúp j nào ??
E đi sân bay nào mà muốn ở ks Sukhumvit thế ? Nếu đi DM thì xuống sân bay bắt cái xe bus A1 đi ra bến xe bắt xe mà đi Pattaya luôn cũng đc. Ko thì đi về trạm Mochit bắt BTS về trung tâm. Đơn giản nữa là bắt tuc tuc đi linh tinh, đeo bỉm khi đi tuc tuc nhé !!!

E hỏi ở đây thế nào cũng bị khóa !! Thân

thhang_vn2004
24-04-2014, 16:41
Chú muốn giúp j nào ??
E đi sân bay nào mà muốn ở ks Sukhumvit thế ? Nếu đi DM thì xuống sân bay bắt cái xe bus A1 đi ra bến xe bắt xe mà đi Pattaya luôn cũng đc. Ko thì đi về trạm Mochit bắt BTS về trung tâm. Đơn giản nữa là bắt tuc tuc đi linh tinh, đeo bỉm khi đi tuc tuc nhé !!!

E hỏi ở đây thế nào cũng bị khóa !! Thân
Em có nói rõ trên đó rồi đó. Vì lần đầu tiên đi nên mong nhận đc kinh nghiệm chia sẻ từ những ai đi rồi :(
Về chi phí ăn uống, nơi nào hay, chỗ nào nên tránh...kiểu kiểu như vậy đó ạ

nhat2412
25-04-2014, 18:43
Mọi người cho mình hỏi, mình muốn mua vé bay 1 chiều qua thái lan và đi đường bộ về được không ?
mình đã đi thái 5 lần rồi, nhưng chỉ đi đường bộ thôi nhưng vất vả quá nên muốn bay qua đi vể bộ cho khỏe!( bay Vietjet hoặc airasia )
( vì mình có công việc lúc về phải qua Cam ở lại ít ngày nên không thể nào đi đưởng bộ qua và bay về được ).
Mọi người cho ý kiến với....

hoangvanphuong75
26-04-2014, 06:17
Câu này được trả lời nhiều lần là không được, anh có hỏi em check-in Vietjet rồi, không được, hay riêng hãng em làm khó? Anh thấy mọi người nói vậy, hãng nào cũng vậy anh ạ...
Dĩ nhiên là anh có vé 2 chiều, hỏi giúp mọi người thôi.

hdao89
27-04-2014, 17:20
Mọi người cho mình hỏi, mình muốn mua vé bay 1 chiều qua thái lan và đi đường bộ về được không ?
mình đã đi thái 5 lần rồi, nhưng chỉ đi đường bộ thôi nhưng vất vả quá nên muốn bay qua đi vể bộ cho khỏe!( bay Vietjet hoặc airasia )
( vì mình có công việc lúc về phải qua Cam ở lại ít ngày nên không thể nào đi đưởng bộ qua và bay về được ).
Mọi người cho ý kiến với....

được nha bạn

tuy nhiên rất dễ bị tiếp viên từ chối cho lên máy bay (nhất là con gái)

hdao89
27-04-2014, 17:23
Mọi người cho mình hỏi ở Thái Lan sim nano giờ nó bán ở Seven Eleven chưa ???

Năm ngoái mình đi thì họ vẫn chỉ bán sim thường thôi :(

Hoặc bạn nào có sim nano của DTAC hoặc AIS vẫn còn hạn thì có thể nhượng lại cho mình được không ?

Hien Vu
28-04-2014, 14:42
Ngày 9/5 này em đi rùi anh chị tư vấn giúp e với. Nhóm em đi 4 người
E bay đi lúc 9h sáng ngày 9/5, bay về 6h sáng ngày 13/5 của hãng Asia
Ngày 9/5:
- Xuống sân bay Don muang ăn trưa ở sân bay rồi kêu taxi đi tới Morchit Bus Station,mua vé đi thành phố Pattaya
chek in khách sạn Tune Hotel.
- Tối đi xem show Tiffany or Alcazar, xem xong show đi chơi ở Walking stress ở đây Bar nào hay ho ạ?
Ngày 10/5:
-Sáng chek out, gửi đồ tại khách sạn, mua vé tự túc đi đảo san hô ( anh chị hướng dẫn e mua vé với đi như nào với ạ)
- Chiều về khách sạn lấy đồ bắt xe về BKK. Chek in ksan Siam star hotel.
- Tối đi Asiatique r về china tow ăn hải sản.
Ngày 11/5:
-Đi thăm tượng phật nẳm rồi đi chợ Chatuchak
- Tối về ksan nghỉ ngơi rồi đi Khao san, đi bar
Ngày 12/5: Vì nhóm em bay chuyến sáng sớm 6h ngày 13/5 nên quyết định chek out ksan luôn ngày 12/5 để tiết kiệm tiền ksan. Sáng chek out và gửi đồ ở ksan đi shopping.
Nhóm e chia làm 2:
+ 2 người đi Platinum
+ 2 người đi Siam Paragon
Dành trọn ngày này để mua sắm đến tối hẹn gặp nhau tại 1 địa điểm. Đây là đêm cuối nhưng em chưa có kế hoạch đi đâu làm gì qua đêm cho đến giờ ra sân bay anh chị gợi ý cho em với ạ?
Em cũng chưa biết cách di chuyển giữa các địa điểm ntn nên anh chị chỉ cho em với. Em cảm ơn!

nhtphong
28-04-2014, 15:18
Khi làm thủ tục xuất cảnh ở TNS là bị hỏi vé khứ hồi rồi.

honganhsj
28-04-2014, 16:01
Anh chị ơi,

tình hình là em sắp đi Thái, nghe nói bên đó có loại mặt nạ ngủ Kiss Skincare với kem MCL dạo này ở VN đang hot lắm, mà đang ko biết mua ở đâu nên mạn phép lên đây hỏi các chị xem có ai biết mấy kem này bán ở đâu ko ạ?

Em cảm ơn nhiều ạ!!

hdao89
28-04-2014, 16:20

mình chưa thấy nhân viên hải quan hỏi vé, chỉ có bạn mình là bị tiếp viên mặt đất chặn lại không cho lên máy bay

Mà cái này cũng tùy, HQ nhìn mặt ai nghi nghi làm gái thì mới kiểm thôi.

Muốn chắc ăn thì cứ làm 1 vé điện tử giả cho chiều về :D

Còn về luật thì HQ Việt Nam hay tiếp viên không có quyền từ chối mình lên máy bay đi qua Thái nếu không có vé về (nhưng tụi HQ Thái thì nó có quyền từ chối cho mình nhập cảnh nhé)

Silic
28-04-2014, 16:28
Mọi người cho mình hỏi ở Thái Lan sim nano giờ nó bán ở Seven Eleven chưa ???

Năm ngoái mình đi thì họ vẫn chỉ bán sim thường thôi :(

Hoặc bạn nào có sim nano của DTAC hoặc AIS vẫn còn hạn thì có thể nhượng lại cho mình được không ?

Trong 7-11 có sim Nano mà bạn, mình đi hồi tháng 1 năm nay có mà.

9nut
28-04-2014, 17:37
Thanks anh nhé. Em sẽ xem chặng đường này để lúc về áp dụng.
còn chiều đi từ sân bay đến Pattaya mong ai đã đi mà biết phương tiện nào hợp lý cho cái sức khỏe ốm yếu của em thì hướng dẫn em với ạ.

Từ Suvanabhumi đến PTY bằng Bus tại ngay sân bay họ sử dụng BIG BUS chạy rất êm và nhanh, chắc là k sao đâu, đã yếu mà còn đi xe lửa, xe ôm chắc die sớm hơn...(NT)

Khanhcatanh
28-04-2014, 20:51
Anh chị ơi,

tình hình là em sắp đi Thái, nghe nói bên đó có loại mặt nạ ngủ Kiss Skincare với kem MCL dạo này ở VN đang hot lắm, mà đang ko biết mua ở đâu nên mạn phép lên đây hỏi các chị xem có ai biết mấy kem này bán ở đâu ko ạ?

Em cảm ơn nhiều ạ!!
Ở thái thì c ko bíêt vì trong siêu thị ko có thấy bán nhưng ở VN thì con bé ở phòng cạnh phòng c nó mới đi thái về mua trực tiếp của cty cỡ 500 hộp về bán sỉ đó, c đang dùng cái gói tester thấy cũng ok.

phimhongkong
28-04-2014, 20:52

Trước giờ đi từ TSN chẳng ai hỏi , hôm 21/4 đi từ Nội bài bị nhân viên thủ tục hàng không Air Asia hỏi, mình nói chị cho Tôi biết quy định này ở đâu ra, hộ chiếu Tôi đóng như vầy thì chắc không phải đi lần đầu và Air Asia cũng không khuyến cáo phải có vé khứ hồi, còn nếu Tôi vi phạm luật của Thailand và họ không cho nhập cảnh thì Tôi chịu phạt chứ chẳng lẽ chị chịu. Đây là 1 điều vô lý khi các nhân viên của ta cho mình quyền cao hơn tất cả, cuối cùng đuối lý cũng đi . Mà chắc mọi người phải viết email để Air Asia có khuyến cáo khi bán vé chứ Hải quan và công an cửa khẩu chẳng khó dễ mà bị mấy người này làm khó dễ nên mất vui 1 tị

Khanhcatanh
28-04-2014, 20:54
Hồi trước em đi hội chợ ở nhà văn hóa thanh niên mua được cái nhẫn bạc Thái đẹp mà tốt lắm, hok biết bị dính xà phòng hay j xỉn màu hết tưởng phải bỏ rồi mà dùng kem đánh răng chà một hồi lại trắng đẹp như thường nên tính wa đó mua mà h nghe zậy :(

Còn hcợ nổi chị đi chưa? Em đọc review của mấy chị khác thấy chê chợ nổi wá nên đang phân vân hok biết có nên đi hay ko.

Chợ nổi thì suýt nữa bị lừa đi đó em, may trả giá nó ko đồng ý nên ko đi nữa chứ ko có đi ngửi nước cống mà còn ko đẹp bằng chợ nổi Cái Răng

Khanhcatanh
28-04-2014, 20:59
Em ở PAT tối 19, sáng 20 về BKK. Tối hôm đấy gặp nhau ở walking street nhé em mời beer :)) Bọn em 5 ng, đi từ HN.

Vậy trùng lịch với c đấy ! Tối 18,19 ở Pat, sáng 20 về. C cũng HN như e thôi. Nhóm c 3 ng e mời hết ko ? Hi hi... Mà book ks nào thế ?

phimhongkong
28-04-2014, 21:19
Mình vừa BKK về phát hiện ra khỏi Don Muang Airport ra ngoài cửa sân bay ( đi bằng thang máy lên tầng 1 rồi ra bằng cầu vượt ) ngay chân cầu vượt là trạm xe bus , nếu ai về Khaosan leo lên xe 59 ( máy lạnh 7 Bth , còn gặp xe không máy lạnh có khi được miễn phí nhưng mà nóng chịu không nổi ) về ngay khao san, lúc về ra ngay chỗ công ty xổ số đi xe 59 ( sau khao san đi bộ chưa tới 5' nếu ở Thanon khaosan ) đi xe bus máy lanh 59 ( 7 bth ) đậu ngay chân cầu thang vượt qua đường là vào airport Don Muang

Lúc về xe số 59 mình đi chỉ có 8 người ( 9g sáng )

hdao89
28-04-2014, 21:41
Trong 7-11 có sim Nano mà bạn, mình đi hồi tháng 1 năm nay có mà.

mình mới nhận email trả lời từ DTAC

7-11 chỉ bán normal sim "hoặc" micro sim

Nano sim chỉ bán ở airport hoặc đem normal sim đến quầy dịch vụ của DTAC để đổi sang nano sim :(

nduc1211
29-04-2014, 00:41
mình ở KS gần BTS Rachathewi muốn đi ra china town thì mình lên BTS đó mua vé đi BTS Asok rồi chuyển qua MRT đi ga Hua Lamphong đúng ko ạ?từ ga đó di chuyển ra phố tầu đi bộ có được ko hay phải đi taxi ạ?ah cho mình hỏi thêm chút nữa là đi ra Asiatique mình nghe nói có tầu đưa ra miễn phí từ BTS Taksin đúng ko ạ?nếu đúng thì cái tầu đó có đặc điểm nhận dạng gì ko ạ?mọi người giúp mình với nhé.thanks

hoangvanphuong75
29-04-2014, 07:20
Đúng rồi em, BTS Hualamphoong đi ra China town đi bộ được, em phải có bản đồ trên tay, vì khu này đang là công trường xây dựng khó định hướng, tốt nhất em đi từ hotel của em đến ga Saphan Thaksin rồi đi bus số 1, 7baht đến tận nơi, khỏi đi bộ.
Boat đi Asiatique xếp hàng ơ line riêng, em sẽ thấy người ta xếp hàng dài vì free mà! Đó là cách nhận dạng, phân biệt, còn pulic boat cờ xanh, cam...thì ít khách nên không xếp hàng, nếu không phải giờ cao điểm.

Silic
29-04-2014, 07:29
mình mới nhận email trả lời từ DTAC

7-11 chỉ bán normal sim "hoặc" micro sim

Nano sim chỉ bán ở airport hoặc đem normal sim đến quầy dịch vụ của DTAC để đổi sang nano sim :(

Í nhầm, sorry bạn, nó có micro chứ k phải nano... mình k đọc kĩ :)

nhtphong
29-04-2014, 08:38
mình chưa thấy nhân viên hải quan hỏi vé, chỉ có bạn mình là bị tiếp viên mặt đất chặn lại không cho lên máy bay

Mà cái này cũng tùy, HQ nhìn mặt ai nghi nghi làm gái thì mới kiểm thôi.

Muốn chắc ăn thì cứ làm 1 vé điện tử giả cho chiều về :D

Còn về luật thì HQ Việt Nam hay tiếp viên không có quyền từ chối mình lên máy bay đi qua Thái nếu không có vé về (nhưng tụi HQ Thái thì nó có quyền từ chối cho mình nhập cảnh nhé)

Trước giờ đi từ TSN chẳng ai hỏi , hôm 21/4 đi từ Nội bài bị nhân viên thủ tục hàng không Air Asia hỏi, mình nói chị cho Tôi biết quy định này ở đâu ra, hộ chiếu Tôi đóng như vầy thì chắc không phải đi lần đầu và Air Asia cũng không khuyến cáo phải có vé khứ hồi, còn nếu Tôi vi phạm luật của Thailand và họ không cho nhập cảnh thì Tôi chịu phạt chứ chẳng lẽ chị chịu. Đây là 1 điều vô lý khi các nhân viên của ta cho mình quyền cao hơn tất cả, cuối cùng đuối lý cũng đi . Mà chắc mọi người phải viết email để Air Asia có khuyến cáo khi bán vé chứ Hải quan và công an cửa khẩu chẳng khó dễ mà bị mấy người này làm khó dễ nên mất vui 1 tị

Oh, đúng là ko phải lần nào cũng bị hỏi, nhưng mình đã từng bị hỏi 2 lần, 1 lần bay qua Mã, 1 lần bay qua Sing

Chỉ có 1 lần nhập cảnh đường bộ từ Sing qua Mã bị hỏi còn 2 lần nhập cảnh Mã hay sing ở sân bay đều ko thấy hải quan nước bạn hỏi, lúc đó mình nghĩ có thể là nếu như ko có vé khứ hồi thì bên VN ko cho bay nên bên này ko cần hỏi ^^.

Ti_Siu_Nhan
29-04-2014, 10:23
có ai bay 1/5 air asia hok ^^

alvinhuang
29-04-2014, 10:38
Từ Suvanabhumi đến PTY bằng Bus tại ngay sân bay họ sử dụng BIG BUS chạy rất êm và nhanh, chắc là k sao đâu, đã yếu mà còn đi xe lửa, xe ôm chắc die sớm hơn...(NT)

Anh 9nut vẫn là 9nut...nhiều bạn nghe đến chữ bus là cữ nghĩ xe bus 5k của Việt Nam mình đấy...haha...Bus là danh từ chung chỉ cho xe công cộng thôi, bên Thái đi rùi mới biết anh ha, quá đã. Có lần em nói bus bus mà mấy bạn kia cứ cãi sao mà bus đẹp cho được. Em ghét quá em bảo vậy thì qua đó mà nói XE TỐC HÀNH CHẤT LƯỢNG CAO như ở Việt Nam mà đi...cái tụi nó dịch nguyên xi là express - high quality car mới ghê...bọn Thái đơ hàng...haha =))

nduc1211
29-04-2014, 16:26
Đúng rồi em, BTS Hualamphoong đi ra China town đi bộ được, em phải có bản đồ trên tay, vì khu này đang là công trường xây dựng khó định hướng, tốt nhất em đi từ hotel của em đến ga Saphan Thaksin rồi đi bus số 1, 7baht đến tận nơi, khỏi đi bộ.
Boat đi Asiatique xếp hàng ơ line riêng, em sẽ thấy người ta xếp hàng dài vì free mà! Đó là cách nhận dạng, phân biệt, còn pulic boat cờ xanh, cam...thì ít khách nên không xếp hàng, nếu không phải giờ cao điểm.
cảm ơn anh.em vừa google maps xong thấy cả số 1 lẫn 35 đều đưa tới đó.em chỉ sợ lang thang buổi tối muộn ko có xe thôi.từ china town ra khaosan road thì taxi luôn cho nó lành anh nhỉ?em sợ vợ đi nhiều mệt nên ko dám lên hành trình đi = phương tiện khác.ko biết ra đó hết tầm bao nhiêu baht để em còn mặc cả?

Từ ga Hua Lomphong bạn định vị cho mình cái khách sạn Bangkok Center.
Từ đầu đường vào khách sạn đó bạn đứng quay mặt ra đường, quẹo về phía tay trái mà đi.
Bước mấy bước sẽ thấy ngay cái cầu, đi lên cầu qua phía bên kia là thấy cái đường 1 chiều,
Cứ đi the dòng xe là tới đầu đường Charoen Krung.
Đi thẳng dọc theo đường này, nhìn bên tay trái, bỏ qua con đường thứ 1, thứ 2, tới ngã rẽ thứ 3 là đường Lamphung Chai (nếu nhớ ko lầm) thì quẹo vào.
Đi thẳng tới luôn là tới hết đường, gặp cái ngã 3 chính là Yaowarat.
Nhìn bên phải, 45 độ hướng lên trời là 1 đống bảng hiệu tiếng Bông...nó đó...chiến thôi... =))

thanks bạn.mình đang street view tuyến đường đó của bạn đển nghiên cứu đây.

phimhongkong
29-04-2014, 19:30
Từ Yao Wa Rat về Khao San buổi tối đi tuk tuk 50 Bth vì tối qúa chẳng biết còn xe bus không ?

Asiatique thì xuống ga saphan taskin xuống bến tàu bên trái có ghi free to Asiatique lên đi, bên cạnh là tàu du lịch, bên phải là Bus trên sông Chao Praya muốn đi Chinatown từ đây cũng được ( 2 trạm ) sau đó đi tuk tuk ( 40 bth ) ra yao wa rat ( đi bộ hơi xa )

cun2007
29-04-2014, 20:54
Anh chị ơi,

Em cảm ơn nhiều ạ!!

Hôm trước mình đi thấy có bán ở Asiatique hoặc ở tầng 1, zone 3 Platinum, giá lọ nhỏ 15ml = 600bth, 30ml = 980bth. bạn tìm thử nhé

CodyHung
30-04-2014, 00:52
Mình sắp đi Thái 4 ngày và Sing 4 ngày , 2 người nha , nhưng lại không biết lên lịch trình như thế nào cho hợp lý , chủ yếu là ăn chơi , mua sắm giá rẻ đẹp và ăn uống ngon nữa ^^ có ai tư vấn giùm em lịch trình được không ạ? em hứa khi về sẽ có quà , kkkkkkkkk

Red_Skin
30-04-2014, 15:22
Em định dành 1 ngày đi thuyền trên sông và thăm các chùa ở gần các bến sông như này:
Từ KS đi đến thuyền gần nhất (em ở gần khu nhà ga Hua Lam Phong). Xong đi thuyền ngược lên phía bắc, xuống bến Tha Thien vào Hoàng Cung, Wat Pho, xong lại ra bến Tha Thien đi sang bờ bên kia thăm chùa Wat Arun. Cuối ngày đi xuôi về bến cuối vào Asiantique.
Có mấy cái sau đây em chưa nắm rõ muốn nhờ tư vấn:
1- Vé tàu (kiểu xe bus, bến nào cũng ghé lại) đi trên sông là bao nhiêu?
2 - Từ bến Tha Thien có thuyền đi sang bên kia sông ko? Để đi chùa Wat Arun... (em đọc thấy có thuyền sang sông hết 3B/người - quá rẻ vậy sao )

hoangvanphuong75
01-05-2014, 07:42
Public boat cờ cam giá không quá 20baht, đò ngang qua Wat Arun 3Baht x chiều. Boat cờ cam về Saphan Taksin để đi Asiatique free 2 chiều. Lúc về tối public boat hết làm việc, đi bus số 1 về lại hotel 7Baht.

a120i_520
02-05-2014, 12:19
Mn xem giúp e lịch trình này, có gi góp ý thêm cho e vs lại giải đáp giúp e mấy thắc mắc đc k ạ :D

Ngày 9/5 - thứ 6:
- 11h15: bay từ HN
- 13h05: đến BKK
Ăn trưa ở Magic Food
Nhập cảnh xong, bạn thường thoát ra theo lối Exit B hoặc C để ra sảnh tầng 2.
Từ sảnh công cộng tầng 2 này thì cứ đi xuống tầng 1 (tầng trệt) và hướng về phía cửa Gate 8 là kiểu gì cũng thấy quán Magic Food.
Xong rồi thì đi ra cửa quán, đứng lại tạo dáng: ngó mặt sang trái là thấy xe đi Pattaya, ngó mặt sang phải là cầu thang xuống tàu điện ngầm.
Xe bus đi Pat có 2 hãng, Bell (250B-trả vê tận ks) hoặc 389 (134B-trả về trug tâm sau đó bắt sỏng thẻo về ks)
- 15h: đi Pattaya
- 17h: đến Pattaya, bảo nhà xe cho xuống xe ở Central Pat, check in ks April
Add: 346/4 Pattaya Sai 2 Soi 6 Soi Saithong Moo 9, Nongprue Banglamung, Trung Tâm Pattaya, Pattaya
- 19h: đi Central Festival (sát Hilton hotel) to đẹp hoành tráng bậc nhất ở đây, view biển + thiết kế đẹp.
Add: 333/99 Moo 9, Tumbon Nongprue, Amphur Banglamung, Chonburi 20260
Giá đồ ăn có các thể loại từ 40b (mì bún gì đó). Đảm bảo vừa lòng dân tình thích ngắm nghía posse ảnh + ăn chơi.
Đặc biệt trong hệ thống Central có kem Freshy Freeze rất ngon, làm tại chỗ
- 21h: Tối lượn Walking Street (Nằm ở Soi 13 - 16 South Pattaya), Royal Garden Plaza ngay cạnh Walking Street
Dọc đường South Pattaya rất nhiều hàng ăn ngon, bổ, rẻ.

Ngày 10/5 - thứ 7:
- 8h: Đi Mini Siam
Location: 387 Moo 6, Sukhumvit Rd., Pattaya City, Naklua, Banglamung, Chonburi 20150
Opening Hours: Daily from 07.00 am. – 10.00 pm.
Admission: Thais: 100 Baht for adults and 50 Baht for children, Foreigners: 250 Baht for adults and 120 Baht for children
--> Cái này e định mua vé trên hotel2thailand rẻ hơn 1 chút Mà mn cho e hỏi đi taxi đến Mini Siam hết khỏag bn ạ?
- 10h: về ks, check out
- 13h: check in ks BKK City
Add: 268, btween Soi Petchburi 10-12, Petchburi Road, Ratchathewi, Siam, Bangkok, Thái Lan
- 15h: Lượn cụm Siam, MBK, Central World
Trạm Siam hoặc trạm W1 là tổ hợp mua sắm Siam Pragon, Central World, MBK
- 18h: từ BTS Siam đi đến BTS Asok (E4), Terminal 21 ngay dưới trạm
Ăn uống, chơi bơi, shopping ở Terminal 21 đến tối

Ngày 11/5 - cn:
- Sáng: Đi chợ Chatuchak
Đi BTS, đến trạm N8 Mochit
- Chiều: bắt taxi đi Chocolate Ville, mất khỏag 300bath
Add: Soi Nawamin 74, Yak 3-8, Kaset-Nawamin Road, Klong Kum Subdistrict, Bueng Kum District, Bangkok
--> Cái này e đọc đc ở đâu là đi taxi mất khỏag 45p, thế chắc trả giá khỏag 200-300bath nhỉ

Ngày 12/5- thứ 2:
- Sáng: Đi Hoàng cung, cung điện mùa hè,
Trạm Saphan Taksin là bến sông Chao Phraya và chùa thuyền Wat Yannawa.
Đầu tiên đi Wat Phra Kaew + Grand Palace (Chùa Phật ngọc + Hoàng cung).
Nên đi từ lúc mở cửa 8h30, vé 500B (bao gồm cả vé vào Cung điện mùa hè Vimanmek)
Tham quan Wat Phra Kaew, ra khỏi cổng, bên trái là Wat Pho (chùa Phật nằm), vé 100B
Tham quan xong Wat Pho. Ra khỏi cổng đi đến ngã 3 giữa Wat Pho và Wat Phra Kaew,
đối diện là bến Phà Tha Chang Pier đi Wat Arun (Chùa Bình Minh), vé 50B
Giá vé là 3 baht/người, 15-30 phút có 1 chuyến
Tham quan xong Wat Arun, bạn quay trở lại đất liền cũng như lúc đi qua, 3 baht/người.
Khu vực bến tàu bán đồ ăn hoa quả khá rẻ, dừa chỉ 20baht/trái trong khi trung tâm phải 30baht.
Từ bến phà Tha Chang Pier bắt taxi hoặc tuktuk đi đến China town, thăm chùa Phật Vàng (Wat Traimit, vé 250B), Wat Yannawa ( chùa thuyền ) free
đi taxi khoảng 50baht, nếu gặp taxi dù 100baht là maximum
- Chiều: Đi thuyền sang Asiantique
Đến trạm Taksin xong, bạn đi thẳng xuống tầng sẽ thấy bến tàu, ở đó sẽ có tàu ra Asiatique miễn phí (màu đỏ, nhớ xếp hàng đấy).
Sang đó thì sau 17h hẵng sang vì lúc đó người ta mới bán hàng (23h tàu miễn phí vẫn còn).
Ăn, chơi ở đó khá thú vị. Thích xem show pê đê cũng có ngay ở trung tâm, có 2 ca.
- Tối: quay lại China town ăn hải sản quán T&F áo xanh
Add: 49-51 Soi Phadung Dao, Chinatown, Bangkok, Thái Lan (yaowarat)

Ngày 13/5 - thứ 3:
- 10h30: check out ks
- 14h: bay từ BKK
- 15h50: đến HN

Mèo Bay
02-05-2014, 20:28
Nếu nhân viên checking bỏ qua cho bạn việc bạn không có vé chiều về hay vé đi tiếp sang nước khác, lỡ như bạn ở bên xứ ấy vi phạm pháp luật bị trục xuất nhưng bạn không có vé về, người bạn không có tiền để tự mua vé, thân nhân của bạn không ai chịu bỏ tiền ra mua vé thay cho bạn... thì khả năng rất lớn là cái hãng máy bay xấu số chở bạn sang xứ đó sẽ phải chở bạn về đấy :D Nắm thằng có tóc, không ai nắm đứa trọc đầu mà :D Thế nên người ta yêu cầu kiểm tra, thậm chí làm khó nếu bạn không có vé về là điều dễ hiểu.

nduc1211
03-05-2014, 01:26
Mình muốn đi thăm quan mấy cái chùa như Wat arun,Wat Phra Kaew,Wat Mahathat,Wat Pho,Wat Saket thì đi như thế nào ạ?em xem trên chaophrayaexpressboat thì thấy có cái tour 600B đi 9 chùa nhưng chỉ có vào chủ nhật thôi thì phải?mọi người chỉ giúp em xem có cách nào tự đi mà xem được những cái chùa nổi tiếng ko?

hoangvanphuong75
03-05-2014, 07:17
Tự đi em, mấy cái chùa chính như Wat Arun, Wat Po...gần nhau, Wat traimit có tượng Phật vàng 5.5T ơ Hualamphoong (đường traimit), Wat Saket (nên đi) gần Khao San, mà Khao San thì gần Wat Po, cầm map trên tay.

nhutri
03-05-2014, 10:18
Mọi người cho mình hỏi thăm kinh nghiệm đi từ sân bay Don Muang về Bangkok: mình book vé AA chuyến 21-23 pm. lần trước đi taxi hết hơn 300 bath, lần này tính đi bus về Mochit rồi mới bắt taxi về ks ( ở khu Nana) thì có kinh tế hơn k?? đi chuyến trễ nên chắc bts cũng k còn, nhờ mọi người tư vấn giúp nha. many thanks

zhilong07
03-05-2014, 10:30
Các bác cho e hỏi khu Asiatique là ở bên kia sông và bắt buộc phải đi thuyền sang đúng k ạ? Vậy là mình đi BTS đến trạm gần đó rồi đi bộ đến bến thuyền và đi thuyền free vào chơi rồi khi ra lại bắt thuyền về? Vì em search gg maps thì nó chỉ thẳng đến 1 địa điểm không thấy bến tàu gì hết. Các bác đi rồi tả lại cho em dễ hình dùng nhé.
Thanks mọi người

NGOAHOTANGLONG
03-05-2014, 22:07
Mọi người cho mình hỏi thăm kinh nghiệm đi từ sân bay Don Muang về Bangkok: mình book vé AA chuyến 21-23 pm. lần trước đi taxi hết hơn 300 bath, lần này tính đi bus về Mochit rồi mới bắt taxi về ks ( ở khu Nana) thì có kinh tế hơn k?? đi chuyến trễ nên chắc bts cũng k còn, nhờ mọi người tư vấn giúp nha. many thanks
Đây là thời gian hơi eo hẹp, khả năng kịp giờ không cao vì còn làm thủ tục hải quan v.v và bạn còn phải chạy chứ không đi được, nhưng có 1 cách tiết kiệm 1 chút là khi ra sân bay bận đón xe Bus sân bay ký hiệu A1 về đến Mochit giá 40 Baht hoặc xe nữa mà mình không nhớ chính xác là A mấy nó đi về Victory Monument từ chổ này bạn đó taxi về Nana, nếu như may mắn hơn về đến Mochit mà còn 24 giờ kém 15 thì bạ chạy nhanh lên BTS để đón về Nana, khả năng này hơi thấp tùy theo hên xui

Red_Skin
04-05-2014, 02:53
Các bác cho e hỏi khu Asiatique là ở bên kia sông và bắt buộc phải đi thuyền sang đúng k ạ? Vậy là mình đi BTS đến trạm gần đó rồi đi bộ đến bến thuyền và đi thuyền free vào chơi rồi khi ra lại bắt thuyền về? Vì em search gg maps thì nó chỉ thẳng đến 1 địa điểm không thấy bến tàu gì hết. Các bác đi rồi tả lại cho em dễ hình dùng nhé.
Thanks mọi người

Bạn xem bản đồ của mình ở mấy bài trước sẽ hình dung ra.

Khanhcatanh
04-05-2014, 20:15

Anh ơi ! Đợt a ở Pat a thuê máy chạy những chỗ nào thế ? Giúp e một số địa điểm có thể lọ mọ được ko anh ? Chục ngày nữa em đi rồi

9nut
05-05-2014, 09:23
Anh ơi ! Đợt a ở Pat a thuê máy chạy những chỗ nào thế ? Giúp e một số địa điểm có thể lọ mọ được ko anh ? Chục ngày nữa em đi rồi
Anh xin lỗi, anh k thể nhớ dc là đi những đâu, a chạy chơi tá lả cùng trời cuối đất hết thùng xăng AirBlade, đổ đầy lại, rồi trả cho em nó, em nó thỏ thẻ bảo rằng keep go around, your renting time till 2morow, hehe chưa đủ 24 giờ em ấy không chịu nhận lại mới ghê chứ...em cứ thuê xe xong kiếm cái map PATTAYA là tung tăng thôi (beer)

nhutri
05-05-2014, 10:32
thanks ban NGOAHOTANGLONG, mình cũng sợ cập rập không kịp, sẵn cho mình hỏi luôn là bạn có ước chừng được tiền taxi từ Mochit về Nana khoảng nhiu k bạn? trường hợp không chênh lệch lắm thì chắc đi taxi từ sân bay luôn cho tiện, thanks bạn nhé.

Hien Vu
05-05-2014, 11:33
Em muốn mua bộ ga gối đệm, anh chị cho em hỏi ở BKK có đẹp hơn ở VN ko, muốn mua thì mua ở đâu ạ?

NGOAHOTANGLONG
05-05-2014, 11:44
thanks ban NGOAHOTANGLONG, mình cũng sợ cập rập không kịp, sẵn cho mình hỏi luôn là bạn có ước chừng được tiền taxi từ Mochit về Nana khoảng nhiu k bạn? trường hợp không chênh lệch lắm thì chắc đi taxi từ sân bay luôn cho tiện, thanks bạn nhé.
Củng chưa đi đến Nana nên củng không biết là bao nhiêu, nhưng củng khá xa , từ Don Muang đến Mochit BTS đã 220Baht rồi từ Mochit nếu chạy theo đường BTS thì khá xa, rất xa, nhưng nếu taxi nó chạy đường khhasc thì chắc gần hơn cò thể khoảng 400Baht

Khanhcatanh
05-05-2014, 14:04
Anh xin lỗi, anh k thể nhớ dc là đi những đâu, a chạy chơi tá lả cùng trời cuối đất hết thùng xăng AirBlade, đổ đầy lại, rồi trả cho em nó, em nó thỏ thẻ bảo rằng keep go around, your renting time till 2morow, hehe chưa đủ 24 giờ em ấy không chịu nhận lại mới ghê chứ...em cứ thuê xe xong kiếm cái map PATTAYA là tung tăng thôi (beer)

Trời ...chắc mải ngắm gái nên ko nhớ đi chỗ nào thú vị rồi...ka ka...
Mà e tính thuê con xe cào cào nhỏ or con zoommer chạy đó anh. Giá có khác nhau ko ạ? Hôm bữa a nói e là 150b/ngày ko xăng xe đúg ko anh?

Red_Skin
05-05-2014, 14:14
Mà e tính thuê con xe cào cào nhỏ or con zoommer chạy đó anh. Giá có khác nhau ko ạ? Hôm bữa a nói e là 150b/ngày ko xăng xe đúg ko anh?

Cách đây 2 năm em thuê là 150b ko gồm xăng, tùy chọn giữa Click Xanh và Click Hồng :)) Cào cào với pkl nói chung tầm 1000B, dưng mà nó ko cho người VN thuê (Cay!) Nó bảo chúng mày thuê xong toàn chạy về nước, chả biết có đúng ko, nhưng mà vẫn thấy cay!

hdao89
05-05-2014, 15:40
Mình sắp đi Thái 4 ngày và Sing 4 ngày , 2 người nha , nhưng lại không biết lên lịch trình như thế nào cho hợp lý , chủ yếu là ăn chơi , mua sắm giá rẻ đẹp và ăn uống ngon nữa ^^ có ai tư vấn giùm em lịch trình được không ạ? em hứa khi về sẽ có quà , kkkkkkkkk

Thái Lan ngày 1:
nếu bạn bay sáng thì tầm 12h là về bangkok, checkin hotel, nghỉ ngơi rồi dạo khu PlatinumMall + Central World + Siam tới tối
ngày 2 thì đi Hoàng Cung (mất cả sáng), chiều có thể đi shopping tiếp ở Central World và Siam hoặc đi coi chùa chiền ở BKK
ngày 3 thì bạn đi chợ chatuchak (chỉ mở vào t7, chủ nhật)
ngày 4 thì chịu :D

Thật sự nếu đi shopping ở Thái thì đi 3 ngày 2 đêm là đủ rồi, các điểm shopping của Thái ở gần nhau, đi lại rất tiện nên ko tốn nhiều time, cái bạn cần thật sự là tiền và 2 cái chân của bạn phải thật khỏe. Bản thân mình đi chatuchak chỉ 3 tiếng thôi là phải đi về do quá mỏi chân :(

hdao89
05-05-2014, 15:45
Nếu nhân viên checking bỏ qua cho bạn việc bạn không có vé chiều về hay vé đi tiếp sang nước khác, lỡ như bạn ở bên xứ ấy vi phạm pháp luật bị trục xuất nhưng bạn không có vé về, người bạn không có tiền để tự mua vé, thân nhân của bạn không ai chịu bỏ tiền ra mua vé thay cho bạn... thì khả năng rất lớn là cái hãng máy bay xấu số chở bạn sang xứ đó sẽ phải chở bạn về đấy :D Nắm thằng có tóc, không ai nắm đứa trọc đầu mà :D Thế nên người ta yêu cầu kiểm tra, thậm chí làm khó nếu bạn không có vé về là điều dễ hiểu.
cái này thì nhà chức trách ở nước sở tại sẽ liên hệ với đại sứ quán Việt Nam nhé bạn

Đại sứ quán VN có quỹ hỗ trợ người Việt, họ sẽ xuất quỹ để mua vé máy bay cho bạn bay về VN. Về đến VN, chiếu theo quy định là bạn thuộc trường hợp nào thì sẽ miễn tiền vé hoặc bắt bạn trả lại tiền vé đó

Cho nên cứ yên tâm mà đi nước ngoài, lỡ chẳng may hết tiền ko mua được vé về thì cứ liên hệ Đại Sứ Quán nhờ hỗ trợ

minhtd91
05-05-2014, 16:10
Cả nhà ơi cho mình hỏi là sim 3G của Thái thì dùng loại nào có gói 3G ok nhất. Chủ yếu cần dùng 3G thôi ạ. Có lắp đc vào ipad dùng k ạ (micro sim). Cảm ơn cả nhà

9nut
05-05-2014, 17:22
Anh em mình chưa giáp mặt mà sao em hiểu anh wá vậy ta=)), anh k biết, nhưng chỗ anh thuê k thấy có loại xe em muốn, anh hay ở chỗ nào là thuê xe chỗ đó luôn hà, cho khỏi mất công thế chấp (beer)

minhtd91
05-05-2014, 18:06
Cả nhà ơi cho mình hỏi là sim 3G của Thái thì dùng loại nào có gói 3G ok nhất. Chủ yếu cần dùng 3G thôi ạ. Có lắp đc vào ipad dùng k ạ (micro sim). Cảm ơn cả nhà

thhang_vn2004
05-05-2014, 21:22
Anh em mình chưa giáp mặt mà sao em hiểu anh wá vậy ta=)), anh k biết, nhưng chỗ anh thuê k thấy có loại xe em muốn, anh hay ở chỗ nào là thuê xe chỗ đó luôn hà, cho khỏi mất công thế chấp (beer)

Em thays bảo mình thuê luôn ở ks mình ở, họ có cả dv cho thuê xe hay sao ấy ạ
Em cũng đang tính sắp tới sang thuê xe 1, chạy vi vu cho đã hihi

lephong
06-05-2014, 12:08
http://www.thanhnien.com.vn/pages/20140505/du-khach-viet-bi-hai-quan-thai-lan-si-nhuc.aspx

Theo thông tin của bài báo thì du khách Việt Nam khi qua THái bằng đường bộ bị yêu cầu phải có ít nhất 700 USD và bị yêu cầu làm hành động khá nhục nhã cho dân mình, không biết có bác nào bị hay chưa, có thể chia sẽ cho ace được không?

Mình đi Thái cũng nhiều lần - chủ yếu là đường hàng không - và lần gần nhất cách đây 1.5 năm nhưng không hề bị tình trạng này, không biết hiện này thì thế nào, vì tháng 7 sắp tới mình sẽ quay lại đây.

Nếu các bác nào có trải nghiệm về vụ này chia sẽ với em và bà con ở đây với nhé, đồng thời em cũng chia sẽ cho các bác ít thông tin mà em lụm được.

sunflower132
06-05-2014, 22:43
Các anh chị cho em hỏi là khách sạn nào ở gần Platium Fashion Mall ah? E cảm ơn các anh chị.

quoccuong965
07-05-2014, 11:22
Cho mình hỏi.?.nếu đi bangkok thì nên ở đâu là hợp lý nhất ạ.?..đi lại dễ dàng..giá phòng rẻ thôi.. thấy khu khaosan gì đó nhà nghỉ giá hợp lý..vậy có nên ở đó không ạ.?

bunny911
07-05-2014, 12:57
Cho mình hỏi.?.nếu đi bangkok thì nên ở đâu là hợp lý nhất ạ.?..đi lại dễ dàng..giá phòng rẻ thôi.. thấy khu khaosan gì đó nhà nghỉ giá hợp lý..vậy có nên ở đó không ạ.?
Khu Khaosan gần như khu Tây balo của mình đó bạn, nhiều quán bar và rất sôi động. Tùy vào nhu cầu bạn thế nào thì lựa chọn các khu vực ở thôi. Thường ở Khaosan giá phòng đều rẻ hơn Pratunam / Siam

hdao89
07-05-2014, 13:13

DTAC Tourist 299bath - 7 ngày dùng 3G unlimited (1.5GB đầu là dùng với max speed, hết thì về với tốc độ 384kbps)

Sim micro có bán ở 7-11, ai dùng nano sim thì chỉ có thể mua ở DTAC store tại sân bay hoặc trung tâm dịch của của DTAC

Tham khảo chi tiết http://www.dtac.co.th/en/prepaid/products/touristsim.html

Red_Skin
07-05-2014, 14:25
Cái Dtac 79Bath mà free 3G 1 ngày ý, là nó khuyến mãi luôn 3G free ngay lúc kích hoạt hay là thế nào nhỉ?
Mình định mua cái 299B, nhưng nghe nói phải bơm thêm 100B vào thì mới gọi đc.
Nếu thế thì thà mua 4 cái 79Bath dùng 4 ngày còn hơn.

nduc1211
07-05-2014, 15:19
mình vừa đọc bài này http://www.yan.vn/phai-co-700-usd-moi-duoc-nhap-canh-vao-thai-lan-26406.html xong.không biết ở sân bay DM nó có bắt như thế ko mọi người nhỉ?mình chỉ định cầm theo chút tiền mặt thôi còn đâu dùng bằng thẻ.ah mà cái sim happy tour unlimited 3G 7ngay có lắp được vào IP 5s ko ạ?

hdao89
07-05-2014, 15:46
Cái Dtac 79Bath mà free 3G 1 ngày ý, là nó khuyến mãi luôn 3G free ngay lúc kích hoạt hay là thế nào nhỉ?
Mình định mua cái 299B, nhưng nghe nói phải bơm thêm 100B vào thì mới gọi đc.
Nếu thế thì thà mua 4 cái 79Bath dùng 4 ngày còn hơn.

Thông tin nè bạn. Mình nhớ lộn giá của cái sim 1 ngày

9nut
07-05-2014, 15:52

Nên ở đó bạn ơi, tối đi uống bia hút shisa, 2-3 giờ sáng về ngủ, có thể room bên cạnh mấy bạn tây Balo đóng fim cấp 3 thì lại dc coi miễn phí nữa kg chừng ...hehe...như hồi mình ở dạo Tết vừa rồi,"room for rent" trong mấy cái soi nhỏ nhỏ, chỉ 200 Baht,nó cũng ngăn phòng bằng mấy cái ván ép cũ nên là đầy lỗ đinh, nữa đêm về sáng chưa kịp chợp mắt, mấy bạn bên cạnh đi chơi về hoạt động khiếp quá làm mình tò mò.... hehehe....mà thôi k kể nữa, mình mà kể nữa hóa ra mình kể "chuyện XXX" à...=))

Happy_Nguyen
07-05-2014, 17:31
Bạn ơi cho mình hỏi sim Happy tourist có cắt sẵn cho Iphone hok, lắp sim vào rồi cài 3G thế nào bạn?

quoccuong965
08-05-2014, 08:23
Các bạn cho mình hỏi. Mình lần đầu đi Bangkok. Các bạn tư vấn dùm mình nên o khu nào. Giá cả nhà nghỉ rẻ cho dân phuợt.

hdao89
08-05-2014, 09:40
Bạn ơi cho mình hỏi sim Happy tourist có cắt sẵn cho Iphone hok, lắp sim vào rồi cài 3G thế nào bạn?

Dtac có đủ 3 loại sim: normal - micro - nano

Duy chỉ có nano sim chỉ có bán ở DTAC ở sân bay Suv và các trung tâm dịch vụ khách hàng của Dtac

Normal sim với micro sim thì còn có bán ở 7/11

Cắt sim thì không rõ :D nhưng thường ở 7/11 ko có cắt đâu, trừ khi bạn ra các của hàng đt mua thì may ra có kẹp cắt

Xukka
08-05-2014, 10:43

Chị Khanhcatanh ơi! đợt này chị đi nhớ review dùm cho cả nhà biết thêm cái vụ 700 USD nhập cảnh nha chị, mặc dù chỉ nghe đường bộ nhưng cũng hơi lăng tăng vụ này quá.không biết đường hàng không nó có quy định ji mới thêm ko nữa. Nice trip chị nhé

Hien Vu
08-05-2014, 11:07
Buổi sáng em muốn đi tượng phật nằm rồi đi chợ chatuchak. Ai chỉ giúp em cak đi từ tượng phật nằm đến chợ chatuchak với ạ?

Happy_Nguyen
08-05-2014, 14:44
Ở khu Pratunam đó bạn, bạn xem thêm trong bài trên baynhe
http://baynhe.vn/du-lich/thailand/gioi-thieu-khu-pratunam-o-bangkok
Nếu bạn hok ngại thì ở dorm còn muốn riêng tư thì ở phòng riêng, mình thấy trong mấy khách sạn thì giá Siam Star ok nhất đó.

Happy_Nguyen
08-05-2014, 17:42
Mọi người có ai đang ở Thái hok, cho em hỏi tình hình bên đó có ổn định hok? Ngày 10 này em đi mà nghe nói Bangkok sẽ lại có biểu tình nữa :(

Red_Skin
08-05-2014, 21:54
Thời sự chưa đưa tin mà, sao bạn biết biểu tình. Mình nghĩ tình hình này sẽ có biểu tình thôi, nhưng chắc sẽ mạnh nhất vào tháng 6, vì T7 họ dự định tổ chức bầu cử. Mình cũng sắp đi ngày 19-05.

NLC
09-05-2014, 00:18
mình vừa đọc bài này http://www.yan.vn/phai-co-700-usd-moi-duoc-nhap-canh-vao-thai-lan-26406.html xong.không biết ở sân bay DM nó có bắt như thế ko mọi người nhỉ?mình chỉ định cầm theo chút tiền mặt thôi còn đâu dùng bằng thẻ.ah mà cái sim happy tour unlimited 3G 7ngay có lắp được vào IP 5s ko ạ?

Mình rất thích Thái và mong đi Thái trở lại. Nhưng mình nghỉ các bạn không nên đến Thái lúc này để phản đối hành động Hải Quan Thái đối xử miệt thị với khách du lịch Việt Nam... Mình nên đến những nơi nào du lịch mà được Tôn trọng.

NGOAHOTANGLONG
09-05-2014, 00:45
Hi! mình đang ở Thái đây, hiện nay gần khu Khao San có một số tuyến đường cấm xe vô nên xe Taxi khi vô khu này sẻ thỏa thuận giá chứ không dùng metter nhưng củng đúng giá chứ không chặt chém gì hết , nói chung là ổn định không có gì phải lo, còn việc show 700 USD thì dành cho đường bộ chws không dành cho đường hàng không nên củng không có gì bận tâm, nhwng thật ra hình như không phải mùa du lịch nên không thấy đông vui gì cho lắm thời tiết khá nóng, củng không có sale gì hết nói chung không cò gì đặc biệt

hoalu41
09-05-2014, 11:03
Mấy bác cho e hỏi tí,cuối tháng sau e có chuyến đi Thái,e bay của AirAsia đáp xuống Don Muang lúc 17h20,theo mấy bác có nên bắt xe xuống thẳng Pattaya lun được không hay nên ở lại Bangkok chơi ạ?Vì lần đầu đi tự túc nên có nhiều cái không bít thì ông anh mình bảo nên ở lại Bangkok vì tối xuống Pattaya nguy hiểm?mấy bác cho e ý kiến phát

maximilian
09-05-2014, 11:08
Giờ đó thì wa Pat vẫn ok mà, bên Thái có gì nguy hiểm chài , tui đi 10 lần rồi , toàn đi bộ nửa đêm 3am chưa thấy thằng nào cướp đời giai tui .

hoalu41
09-05-2014, 11:48
Giờ đó thì wa Pat vẫn ok mà, bên Thái có gì nguy hiểm chài , tui đi 10 lần rồi , toàn đi bộ nửa đêm 3am chưa thấy thằng nào cướp đời giai tui .

thank bác nhá,thế chắc qua thẳng Pat lun,để ngâm cứu thêm rồi e lại hỏi thêm vài thông tin,lần đầu đi tự túc với không rành tiếng anh nên cứ phài mày mò:D:D:D

nhoc1818
09-05-2014, 17:31
Có anh em phượt nào đi ngày 19 về 22 tháng 5 hôn mình đi chuyến 3h cua air asia

sunflower132
09-05-2014, 22:53
Mình cũng sẽ đi từ ngày 21.5. Bạn đi về nhớ review tình hình nhé. Cả nhà mình cũng đang lo lắng.

Thời sự chưa đưa tin mà, sao bạn biết biểu tình. Mình nghĩ tình hình này sẽ có biểu tình thôi, nhưng chắc sẽ mạnh nhất vào tháng 6, vì T7 họ dự định tổ chức bầu cử. Mình cũng sắp đi ngày 19-05.

RogerShah
12-05-2014, 16:13
Mình hỏi mùa Thailand amazing Grand Sale từ 15 June 2014 - 15 August 2014 khi Shopping Mall nào cũng có discount hay là chỉ có khu Ratchaprasong thôi.

Mà Thái có hoàn thuế giống như Singapore ko? Nếu có thì phải có giấy tờ hoặc mua trên bao nhiêu ko ah?

hoalu41
13-05-2014, 08:21
Cuối cùng cũng lên được cái lịch trình đi phượt tự túc Thái Lan cho 2 đứa vào cuối tháng 6,e post lên đây để mấy bác tham khảo giúp e nhá:)

E bay AirA ngày 26-6 đáp xuống Don Mueang là 17h20 sau đó bắt xe di Pattaya,cố gắng mò mẫm đến tầm 8h nhận phòng,tắm rửa thay đồ rồi đi coi show Alcazar xuất 9h30 rồi di walking street chơi,ăn uống dạo phố cho đến khi mệt thì lết về ks ngủ
Ngày 27:sáng dậy 7h đi ngắm biển,chơi jetsky đến tầm 11h về ks tắm rửa thay đồ check out,kiếm gì ăn rồi bắt xe di Bangkok,tới Bangkok tầm 2h nhận phòng ngủ nghỉ tí rồi tầm 3h30 đi Terminal 21 sau đó đi Khao san road chơi rồi bắt taxi về khách sạn
Ngày 28:8h dậy chuẩn bị đi Dream world đến tầm 3h về,4h30 đi Asiatique bên sông Chao phraya rồi đi tiếp ra Chinatown(vì 2 noi này gần nhau) thì tìm đường chính là YAO – WA – RAT ăn đêm xong bắt taxi về ks
Ngày 29:8h dậy đi Pratunam Market đến 3h.về tắm rửa thay đồ đi Siiam paragon va MBK gần đó rồi về ks ngủ nghỉ sớm hoặc đi chinatown hoặc khao san chơi nếu còn sức,hehe
Ngày 30:Ngủ cho đã đến tầm 9h dậy soạn đồ chuẩn bị 12h check out,từ ks ra san bay còn ghé đâu được thì ghé tham qua,ra sân bay tầm 4h30 để làm thủ tục,19h40 bay về
E đi trên tinh thần ráng đi cho hết những nơi được gọi là đẹp và mua sắm được nên đi là chính,ngủ là phụ,hehe.Mấy bác cho e hỏi là những nơi như trên đi thế ok chưa?có cần thay đổi lịch gì k?Ở Bangkok e định book ks PADI MADI.vì có bạn mới đi về nói ở đấy gần BTS thuân tiện đi lại.Nếu từ đấy mà đi các nơi như trên thì mấy bác cho e xin tí thông tin có nên đi BTS k hay cứ taxi mà phang.Lần đầu đi tự túc thế này nên cũng hơi lo,mấy bác giúp dùm e,thank mấy bác nhiều:D:D

hdao89
13-05-2014, 16:06
Mình hỏi mùa Thailand amazing Grand Sale từ 15 June 2014 - 15 August 2014 khi Shopping Mall nào cũng có discount hay là chỉ có khu Ratchaprasong thôi.

Mà Thái có hoàn thuế giống như Singapore ko? Nếu có thì phải có giấy tờ hoặc mua trên bao nhiêu ko ah?

thủ tục hoàn thuế tương tự các quốc gia

khi bạn mua hàng thì nên hỏi trước là chỗ đấy có được hoàn thuế ko, nếu có thì họ sẽ đưa cho bạn 1 tờ giấy để bạn fill-in thông tin vào

nếu mua ở shopping mall thì đến quầy Chăm sóc khách hàng để lấy tờ khai hoàn thuế

Lấy tờ khai đó rồi, bạn cầm ra sân bay, ghé quầy làm thủ tục hoàn thuế TRƯỚC KHI CHECK-IN (có thể sẽ được yêu cầu cho xem món hàng bạn mua)

sau khi check-in xong bạn ghé quầy hoàn thuế để nhận lại tiền (cash hoặc chuyển khoản)

Nếu đi sân bay Đôn Mường thì vắng, làm thủ tục nhanh nhưng nếu đi sân bay mới thì phải line-up rất mất thời gian => cần spend ít nhất 1 tiếng đồng hồ

Bạn nào đi theo tour thì forget vụ hoàn thuế nhé, bên tour sẽ lùa đi như vịt nên sẽ không có thời gian cho bạn lấy dấu vào tờ khai hoàn thuế trước khi check-in => ko có dấu => không nhận được tiền

quemua90
13-05-2014, 21:20
Chào thhang_vn2004:

-Nếu em thích biển và với thời gian như trên thì được , nhưng nếu muốn xem Di Sản thế giới -thường là chùa chiền -( khác hẳn vơi chùa chiền ở BKK, có những tượng Phật ngờai trời ,trong khung cảnh thiên nhiên rất đẹp ) thì nên đi Ayutthaya ,cách Bangkok khoảng 80km ( xem hướng dẩn của các bạn đã đi- hay hỏi k/sạn ở Bangkok hay bắt tuktuk , taxi đến bến xe rồi mua vé đi thôi, nếu đi sớm thì chiều trở lại BKK được ( cứ như đi Vũng Tàu thôi)

Nếu tiết kiệm thì chịu khó vô website về Bus ở Bangkok , tìm bus từ khách sạn đi đến bến xe này, đến Ayutthaya rồi, có thể bao xe ôm đi đến các thắng cảnh ( tìm thắng cảnh ở Ayutthaya trên mạng, các nơi này thường gần nhau )

Các nơi khác nên đi là :

-các plazas mua sắm ( xem trên mạng ) đặc biệt là ngày thứ Bày, Chủ Nhật nên bỏ ra 1 ngày để thăm chợ Chatuchak ( coi chừng lạc đường!!! vì rất lớn)
-Hoàng cung Thailand + chùa sát bên ( quên tên rồi) rất đẹp, có thì giờ thì đi thuyền qua sông sát đó thăm 1 chùa khác cũng rất đẹp ( cũng quên tên luôn! hình như tên Wat Po thì phải ) Có thể tra tên các nơi này trên websites du lịch của Thailand và sau đó canh vị trí trênGoogle Maps

Nhớ mang theo dù hay nón

-Tối nên đi xem kịch và múa Siam Niramit ( xem thông tin về nơi này trên mạng , mua vé online , xe sẽ đến k.sạn đón) rất đáng đồng tiền . Đêm khác có thể tớii khu Khao Sản là khu Tây ba lô, muốn xem họ quậy thì tới trể khoảng sau 10pm

-Không tính tiền vé máy bay thì với số tiền đó , không phải lo gì!

angle1088
14-05-2014, 07:49
Bạn mua cái sim True Move thì khi vào các siêu thị họ còn đặt cả trạm wifi free của nhà mạng để bạn truy cập nữa cơ. Mình cũng mua 1 cái, miễn phí 1GB mà mấy ngày sau ra sân bay vẫn còn hơn 400MB :D

nhân viên ở sân bay cài đặt cho mình luôn phải ko bạn, mình xài iphone 5S, lúc mình qua Sing mua tại seven eleven thì nhân viên cửa hàng không biết làm, phải đi vài vòng gặp tiệm bán điện thoại nên vào cho cài tính phí 2$

Red_Skin
14-05-2014, 13:49
Có anh em phượt nào đi ngày 19 về 22 tháng 5 hôn mình đi chuyến 3h cua air asia
Mình đi 19 về 23 đây, mình ở HN

hdao89
14-05-2014, 20:21
nhân viên ở sân bay cài đặt cho mình luôn phải ko bạn, mình xài iphone 5S, lúc mình qua Sing mua tại seven eleven thì nhân viên cửa hàng không biết làm, phải đi vài vòng gặp tiệm bán điện thoại nên vào cho cài tính phí 2$

nạp sim vô là tự kích hoạt free data 3G nhé

bạn lưu ý là nano sim ở Thái tương đối hiếm, chỉ có store ở sân bay là có bán nano sim, ra 7/11 chỉ bán sim thường và micro sim và ko có nhận cắt sim

Khanhcatanh
15-05-2014, 01:04
Mình đi 19 về 23 đây, mình ở HN

Nhà em đi Pat ngày nào? Ở ks nào vậy? Bọn c 4 ng đi mà giờ rơi rớt còn 2 nên hơi buồn vì thiếu cạ nhậu bia mà ở Pat những 2 ngà.

angle1088
15-05-2014, 09:19
nạp sim vô là tự kích hoạt free data 3G nhé

bạn lưu ý là nano sim ở Thái tương đối hiếm, chỉ có store ở sân bay là có bán nano sim, ra 7/11 chỉ bán sim thường và micro sim và ko có nhận cắt sim

Có chỉnh lại apn gì ko nhỉ

hdao89
15-05-2014, 11:05
Có chỉnh lại apn gì ko nhỉ

sim đời mới thông tin apn lưu sẵn nên ko cần nhập thủ công nha

thhang_vn2004
15-05-2014, 16:11
Nhà em đi Pat ngày nào? Ở ks nào vậy? Bọn c 4 ng đi mà giờ rơi rớt còn 2 nên hơi buồn vì thiếu cạ nhậu bia mà ở Pat những 2 ngà.

hihi cạ nhậu bia thì có em theo đuôi với nào :v, cơ mà nhậu nhưng ko xỉn nhé ^^

alvinhuang
15-05-2014, 16:46
Các anh chị cho em hỏi là khách sạn nào ở gần Platium Fashion Mall ah? E cảm ơn các anh chị.

Bangkok City Inn Hotel rất gần...đi bộ 3p

Jerany
15-05-2014, 17:02
Hi. Mình và cô bạn định làm tour BK-Phuket từ 29/7 đến 4/8. Mình buk vé của VJA, chỉ có đúng 1 chuyến đến BK lúc 1h chiều. Sau đó mình có 2 lựa chọn, đi bus lúc 6h, mất 12 tiếng đến Phuket vào sáng sớm hôm sau (vừa đẹp để bắt đầu đi chơi luôn) hoặc bay đến Phuket thì chỉ có chuyến bay giá rẻ lúc 8.30, 10h sẽ đến nơi. Nhưng thấy mọi ng` bảo tối Phuket chỉ có bar là nhiều, ko biết mình có nên buk vé mb để đến luôn Phuket buổi tối ko hả mọi ng`?

alvinhuang
15-05-2014, 17:13
Buổi sáng em muốn đi tượng phật nằm rồi đi chợ chatuchak. Ai chỉ giúp em cak đi từ tượng phật nằm đến chợ chatuchak với ạ?

Bạn đi taxi ra trạm tàu điện ngầm Hualomphong rồi hỏi cách mua vé đến trạm Kamphaeng Phet station là ngay chợ nhé...Còn không thì đi taxi ra trạm skytrain Saphan Taksin rồi đi qua trạm Mochit là ngay chợ luôn.

alvinhuang
15-05-2014, 17:19
Bạn à, forum này là của bạn Avin cũng như các thành viên khác, có một tình yêu đặt biệt với Bangkok cũng như đất nước Thailand lập ra, có thể bạn k thấy gì đặt biệt nhưng mình và những bạn khác vẫn đang háo hức khám fá, học hỏi, tìm kiếm, chia sẻ thông tin cho những chuyến đi kế tiếp của mình, đó là lý do tại sao room này tồn tại tới ngày giờ này, chúc bạn giữ mãi ngọn lửa đam mê du lịch của mình, zô cái coi (beer)

Ôi em hạnh phúc quá...có người nhớ tên em...xin chân thành cảm ơn anh...From Alvin with love... ;)

alvinhuang
15-05-2014, 17:35
Giồi ôi...mấy ngày không vào loạn hết cả lên...
17-21/09/2014 mới vớ được ít vé 2tr/khứ hồi của VJ...Ai đi chung hơmmmmmmmmmmmmmmmmmm

Red_Skin
15-05-2014, 19:48
Lập hội nhậu đii! Mình ở BKK từ 20-22 :D

jinnynhungoc
15-05-2014, 23:43
Các bạn thành viên chú ý viết hoa đầu câu, đầu dòng sau đâu chấm nhé! Nhắc nhở tạm thời ở đây. Vui lòng đọc thêm quy định khi tham gia diễn đàn.

Khanhcatanh
16-05-2014, 08:49
Giồi ôi...mấy ngày không vào loạn hết cả lên...
17-21/09/2014 mới vớ được ít vé 2tr/khứ hồi của VJ...Ai đi chung hơmmmmmmmmmmmmmmmmmm
em book rồi hử? C tính đi vào tháng 11 sinh nhật c cơ. Chán nhỉ! Hi hi

angle1088
16-05-2014, 11:41
sim đời mới thông tin apn lưu sẵn nên ko cần nhập thủ công nha

Hiện đại quá. Thông cảm mình lúa quá

alvinhuang
16-05-2014, 13:06
em book rồi hử? C tính đi vào tháng 11 sinh nhật c cơ. Chán nhỉ! Hi hi

Dạ em mua vé luôn dzồi...có 2.008.000/khứ hồi...ôi cha mạ ơi nó rẻ...mấy lần trước đi toàn 4tr không hà nên rẻ quá bôk luôn...bu theo em đã có 3 người...
Em chỉ đi được time này vì 14 em học xong học kỳ 2 là 17 em bay luôn, 2/10 em dzô mùa thi nên tu...hehe...tháng 11 thì xa quá hà...

P/S: tại sao Khanhcatanh + 9nut + Alvin ko hẹn hò ở Sài Gòn cho thêm ấm tình nồng... :D

leonpham1988
16-05-2014, 22:45
Hi các bạn, mình đi Thái ngày 5/6 đến 10/6 này, có lịch trình sau mong mọi người chỉ dùm mình một số thắc mắc, mới đi lần đầu nên khá hồi hộp :D

Ngày 1: Thứ 5 – 5/6/2014
- 5h20: Bay AirAsia đáp xuống sân bay Đôn Mường
- Về Bangkok và nhận phòng Khách sạn Bangkok City Hotel
- Tối đi China Town ăn uống + shoping
Ngày 2: Thứ 6 – 6/6/2014
- Sáng đi Safari World
- Chiều về khách sạn nghỉ ngơi
- Tối đi Chao Phraya Princess Cruise (mua tại http://www.hotels2thailand.com/bangkok-day-trips/Bangkok-Chao-Phraya-Princess-Cruise.asp)
- Xong về đi BigC
Ngày 3: Thứ 7 – 7/6/2014
- Ra bến Mochit bắt minivans đi Hua Hin
- Tới Hua Hin thuê xe máy đi lên Cha-am
- Đi Swiss Sheep Garden (chỗ này mới tìm thấy trên mạng, mà chưa thấy anh em đi nhiều nên ít thông tin quá, có bác nào biết chỉ em với ạ, em phát hiện nó trong link này nè http://www.broughtup2share.com/2014/01/hua-hin-swiss-sheep-farm-chom-ta-lay-beach-restaurant/
- Ăn trưa xong đi Santorini Park chơi luôn, theo tìm hiểu thì đối diện Swiss Sheep Garden luôn.
- Chiều về lại Bangkok shopping ở khu Siam - không biết kịp không vì mình nghe nói các mall thường đóng cửa sớm @@
Ngày 4: Chủ Nhật – 8/6/2014
- Sáng shopping ở Platinum
- 4h khởi hành đi Pattaya (tụi mình ở tại khách sạn Bett Pattaya)
- Tối đi coi Tiffany Show (20h30)
Ngày 5: Thứ 2 – 9/6/2014
- Sáng đi đảo coral Koh Larn chơi
- Chiều về ghé bảo tàng tranh 3D chụp hình
- Tối vào khu Walking Street
Ngày 6: Thứ 3 – 10/6/2014
- Đi về Bangkok sớm
- Đi tham quan Hoàng cung và chùa Wat Pho - Cho mình hỏi ở Bangkok có chỗ nào cho thuê chỗ để hành lý không các bác? tại vì lúc này sợ đồ đạc nhiều mà xách theo tham quan Hoàng Cung chắc xĩu mất :(
- Ăn uống taị các shopping mall
- 5h30 Đi taxi ra sân bay, bay chuyến 7h40 về lại Việt Nam

Khanhcatanh
17-05-2014, 16:21
Dạ em mua vé luôn dzồi...có 2.008.000/khứ hồi...ôi cha mạ ơi nó rẻ...mấy lần trước đi toàn 4tr không hà nên rẻ quá bôk luôn...bu theo em đã có 3 người...
Em chỉ đi được time này vì 14 em học xong học kỳ 2 là 17 em bay luôn, 2/10 em dzô mùa thi nên tu...hehe...tháng 11 thì xa quá hà...

P/S: tại sao Khanhcatanh + 9nut + Alvin ko hẹn hò ở Sài Gòn cho thêm ấm tình nồng... :D

He he. Tối nay c bay Thái rồi cu, hẹn đi về gặp nha. Vừa hẹn hò với em red skin gặp nhau tại Pat rồi. Hóa e ấy là quay phim cũng làm cùng nghề với c.