PDA

View Full Version : [Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 2)

Pages : 1 2 [3] 4 5 6 7 8

huuthp
13-06-2013, 23:44
Mình lên lịch như thế này, mong các bác chỉ giúp thêm cho em 1 vài thông tin để em fix được lịch nhé:

Day 1: HCM - Phnompenh - Sihanoukville

7:00 - 1:00 đến phnompenh xe của Kumho

2:30 - 19:30: phnompenh - sihanouk của Sorya

Day 2: chơi nguyên ngày ở sihanouk

Day 3: KohKong - Pattaya (hoặc Bangkok nếu tắm biển chán rồi)

Bác nào có kinh nghiệm có thể chỉ cho mình thông tin xe hãng nào nào đi thẳng tới Bangkok không?
Mình đoán thời gian đi có vẻ như khoảng 13-14 tiếng từ Nouk - Bangkok

jinnynhungoc
14-06-2013, 00:36
Bạn post topic không đúng vị trí sẽ bị đóng tại đây.
Vui lòng qua box thông tin du lịch Campuchia hỏi thông tin bạn nhé!

Ltbubu
14-06-2013, 10:13
Silom Avenue Inn Hotel
284/11-13 silom soi 22/1 Silom Road, Silom / Sathorn, Bangkok, Thailand

Đây là địa chỉ khách sạn của mình, thì gần trạm BTS hay MRT nào nhất.

Từ sân bay Don Muang ở trạm BTS Mochit thì về trạm BTS để gần với khách sạn nhất.

Thanks các bạn!

Ltbubu
14-06-2013, 16:39
Đây là lịch trình của mình, mọi người check giúp mình nhé!

Khởi hành: 9h20 20/6 (Thứ 5) – Về: 6h15 24/6 (Thứ 2)

Hãng bay: AirAsia – Sân bay Donmung

Khách sạn: Silom Avenue Inn Hotel

284/11-13 silom soi 22/1 Silom Road, Silom / Sathorn, Bangkok, Thailand

Ngày 1

- Xuống sân bay, làm thủ tục nhập cảnh, đưa tờ khai nhập cảnh và hộ chiếu.

- Mua sim liên lạc ở quầy sân bay hoăc của hàng tiện lợi 7/11: Happy Sim – Hãng Dtac

- Từ sân bay Donmuang về trung tâm Bangkok: Nên chọn cách nào?

Taxi: Phần lớn các điểm đến ở Bangkok chỉ khoảng 200 – 250 bạt, tuy nhiên phải trả thêm 50 bạt cho phí đỗ sân bay và 30/40 bạt nếu chọn đi đường cao tốc (highway), chọn meter taxi.

Xe bus sân bay: Từ sảnh đến thì đi bộ tới trạm xe buýt sân bay (xem biển hướng dẫn or hỏi nhân viên). Chọn tuyến Route 4: Airport – Silom Rd để về khu vực Silom của khách sạn. Xuống bus và đi taxi về khách sạn.

Tàu điện trên cao BTS: Từ sân bay Don Muang, bắt xe buýt số 29 đến trạm BTS Morchit, dặn người bán vé cho xuống trạm BTS Mochit, là trạm BTS gần sân bay Don Mueang nhất. Tại trạm BTS Mochit, đến trạm BTS Siam, chuyển sang line đến trạm BTS Sala Daeng để xuống gần nhất với khách sạn, xuống trạm, đi thẳng đến cửa hàng Briliant Jewerly bên tay phải, rẽ vào ngõ, khách sạn ở bên tay trái.

- Tối ra khu Chinatown: Từ trạm MRT Sala Daeng đến trạm cuối Huanglamphong, đi bộ xuống trạm là đến khu phố tàu. Hoặc đến trạm Sumkhuvit, khu phố ẩm thực ăn uống.

Ngày 2:

Sáng: Đi Safari World – Nằm ở ngoại ô phía Bắc Bangkok (cách trung tâm Bangkok khoảng 15km). Có thể hỏi mua tour ở khách sạn, giá khoảng 1000 Bath/người, hoặc tự đến Safari World mua vé bằng taxi (khoảng 400 – 500 Bath).

- Có thể đi taxi hoặc xe buýt 26 từ Tượng đài Chiến thắng (Victory Monument) đến Km 9 Ram Indra, từ đây đi tiếp taxi hoặc xe buýt mini đến Safari. Ở Bangkok cũng có tour đi Safari World bao gồm ăn trưa. (Cách tự đi đến Safari?)

- Các Show diễn nên xem: Show cá heo (dolphin & beluga show), show sư tử biển (sea lion show), show biểu diễn của các loại chim (Bird show), khỉ đấm box, chim lái xe… và nhiều chương trình vui nhộn khác như show “Cuộc chiến đấu của những người ngoài hành tinh”, “Điệp viên 007".

- Chiều khoảng từ 17h:

Từ Safari World đi taxi đến trạm Victory Monument, đến trạm Siam chuyển line đến Saphan Taksin, đi ra bến thuyền. (Di chuyển từ Safari đến bến thuyền như thế nào?)

Bắt đầu thăm quan thủ đô của Thái Lan bằng hành trình dọc trên sông Chao Phraya, con sông lớn và nổi tiếng ở Bangkok.

- Đến Khaosan: Đi tàu trên sông Chao Phraya, nhắc người lái tàu dừng ở cảng Phra Arthit (Lưu ý không lên tàu có cờ màu vàng vì đây là nhà tàu duy nhất không dừng lại ở cảng Phra Arthit). Tới đây và hỏi bất kỳ ai họ cũng sẽ chỉ cách đi tới Khao San, chỉ mất 2 phút.

Ngày 3

Sáng: Khám phá phá chợ cuối tuần Chatuchak nằm ở ngoại ô phía Bắc thành phố. Đi tàu điện trên không và dừng ở trạm Mo Chit.

- Từ khách sạn đi bộ ra trạm Sala Daeng đến trạm Siam chuyển line, đi đến trạm Mochit.

Từ Chatuchak, đến chợ Or Tor Kor gần đó để ăn trưa.

Chiều – tối: Khám phá khu Siam, đi bộ ra trạm Mochit, chuyển line đến trạm Siam, nằm trong Siam Paragon.

Ngày 4:

Địa điểm thăm quan: Chùa Vàng, Cung điện, Chùa watpho (Cách đi đến địa điểm thăm quan từ khách sạn?)

Sáng: Đi taxi thăm quan chùa Wat Saket, hay còn gọi là chùa Núi Vàng (Golden Mount), một trong những ngôi chùa cổ nhất tại Bangkok. Chùa mở cửa từ 9 giờ sáng đến 5 giờ chiều và lưu ý nhớ mặc quần áo dài khi vào thăm bất kỳ ngôi chùa nào ở Thái Lan.

Từ chùa Núi Vàng, đi bộ 5 phút sẽ tới bến tàu trên kênh Saen Saeb để vào Pratunam, trung tâm mua sắm của Bangkok. Phí đi tàu chưa đến 20 baht/người. Dặn người lái tàu hoặc những người đi cùng nhắc khi tới nơi bạn cần vì sẽ không có thông báo nào để bạn có thể biết được mình đến nơi hay chưa.

Từ Pratunam đi thẳng tới Ratchaprasong Skywalk, đường bộ trên cao nối liền các trung tâm mua sắm lớn nhất thành phố với nhau.

- Tối chơi ở khu Siam

- Về khách sạn check out, thuê taxi ra sân bay, đón chuyến bay về HN

tatakute
14-06-2013, 19:33
Thanks nhe! Mình vừa book được vé qua air asia giá 52$ khứ hồi rồi. Không biết gia này có rẻ không nhỉ?
ơ, bạn book đi ngày nào mà sao rẻ thế, bữa mình xem giá là 80USD 1 vé khứ hồi chưa tính hành lí vs bảo hiểm vs 6 đô chọn chỗ :( tính ra 1 vé cũng 2tr5 :(

Pipi2013
14-06-2013, 20:49
- Siam center gồm 3 toàn nhà mua sắm nằm liền kề: Siam Discovery, Siam Center, Siam Paragon.. Nên đi hết 3 chỗ này (nó liên thông nhau, dễ đi lém). Bạn có thể kiếm bản đồ để đi cho dễ, ko cần mua tour. Cái Imax (xem film??) thì hình như nằm ở Siam Paragon.
- Còn buffet Baiyoke nó cũng nằm gần Siam (đi bộ khoảng 15' tới) nên bạn xếp lịch **** tối ăn ở đây lun. Nên book vé online trc sẽ rẻ hơn, mình mới book có 700bath, nó ghi giờ là 18:30 nhưng 17:45 bạn có mặt ở đó là OK, vì rất đông mà thang máy chờ rất lâu (khoảng 20'). Trong vé buffet (tầng 76 hoặc 78) bạn còn có thể tham quan tầng 77 và tầng 84, bởi zay nên đi sớm...

Cho hỏi bạn mua vé buffet ở đâu mà giá 700BTH vậy?chia sẻ với.Thanks

phanchotan
14-06-2013, 21:08
từ Thái Lan qua SIngapore thì đi máy bay thôi, rẻ nhất nên đi xe lữa mất thêm 4 ngày nữa mới đến nơi

Bạn HOALAN08 nói đùa hay thật vậy ? Xe lửa đi từ Vọng các (BKK) qua đến Tân Gia Ba ( Singapore) gì mà mất đến 4 ngày ? quá sá vậy sao ???

KTNX
15-06-2013, 08:15
Cho hỏi bạn mua vé buffet ở đâu mà giá 700BTH vậy?chia sẻ với.Thanks

Mình có post rùi, bạn xem lại mấy bài trc đi

KTNX
15-06-2013, 08:19
Mọi ng lưu ý 1 điều: Dân Thái ăn chơi thâu đêm suốt sáng, nên hầu hết các trung tâm vui chơi giải trí, trung tâm thương mại... đều mở cửa từ 10h sáng trở đi
Mọi ng đi chơi sớm quá sẽ ko có gì đâu.
Mọi ng nên xếp lịch chơi đến 3-4h sáng về mới vui! Sáng 9h dậy ăn sáng rùi đi đến các chỗ vui chới 10h mỡ cửa là OK

echdieu
15-06-2013, 11:22
Mình sắp đi Thái 1 mình ngày 26/07 nên cần biết thêm 1 số thông tin:

- Mình định ở hostel này Link coner hostel địa chỉ là 7 Ratchaprarop, Makkasan, Ratchathewi, Bangkok, Thailand. Mình tới nơi lúc 11h tối thì đi taxi từ SB Don Muang về Hostel này mất khoảng bao nhiêu bath (Mình search thử thì khoảng cách từ SB DMK về Hostel tầm 20KM)
- Loại sim Happy sim Dtac thì khi mua mình nói người bán thế nào để họ có thể giúp mình kích hoạt và chọn gói cưới 7 ngày free 3G

kthai23
15-06-2013, 13:37
Mình tính đi Phượt Thailand 1 chuyến khoản 30 ngày hoặc có thể hơn.Nhưng hiện tại mình chưa lên được lịch trình cụ thể.Mong anh em giúp đỡ.cho mình hỏi chút là, mình vừa đi phượt ở thailand, vừa làm thêm ở bên đó để trang trải chi phí được không ?

tatakute
15-06-2013, 15:10
Em vừa nhìn nhầm chuyến bay của bạn Pipi , hèn j ko thấy cái nào đi về Bkk từ HCM mà 52USD cả .
Em xem trên AA thì vé là 80USD khứ hồi tính thêm hành lý này nọ mất hết 125USD .
Theo kinh nghiệm hay đặt vé máy bay của các bác thì từ h đến khoảng tháng 8 hay tháng 9 AA nó còn KM nữa ko ? Hay cỡ đó có hãng nào KM ko :( em định đi tháng 12 đấy ạ :( Các bác có kinh nghiệm giúp e với.

ChaiYo
16-06-2013, 21:32
Nếu vậy bạn cũng cho mình xin thông tin agent với. Thanks
Đã pm bạn, hôm nay có bạn mới ăn buffet xong review khen buffet và agent này quá trời bên webtretho. Giúp đc mọi ng mua giá rẻ là vui rồi. Chúc nhà đi chơi vui vẻ

gio_mua_dong
16-06-2013, 22:17
Các bác giúp em . Từ sân bay subavimum (hic em viết sai thì phải ) đến sân bay Donmung thì đi mất bao lâu vậy , nên đi bằng phương tiện gì , giá cả ra sao hả các bác . Chỉ giúp em nhé. Và em biết khoảng cách là gần 50 km . Các bác chỉ giúp với . Cảm ơn các bác nhiều .

KTNX
17-06-2013, 09:06
Các bác giúp em . Từ sân bay subavimum (hic em viết sai thì phải ) đến sân bay Donmung thì đi mất bao lâu vậy , nên đi bằng phương tiện gì , giá cả ra sao hả các bác . Chỉ giúp em nhé. Và em biết khoảng cách là gần 50 km . Các bác chỉ giúp với . Cảm ơn các bác nhiều .

Tại mỗi sb đều có shuttle bus miễn phí, bạn tìm theo chỉ dẫn hoặc hỏi hướng dẫn, bảo vệ.. ng ta chỉ cho.
Nhưng khi lên free bus này bạn phải có boarding pass của chuyến bay kế tiếp mới dc.

thik_di_choi
17-06-2013, 10:23

Free bus 554 & 555 giữa 2 sân bay với booking chặng tiếp theo tại sân bay kia

Pipi2013
17-06-2013, 22:42
ơ, bạn book đi ngày nào mà sao rẻ thế, bữa mình xem giá là 80USD 1 vé khứ hồi chưa tính hành lí vs bảo hiểm vs 6 đô chọn chỗ :( tính ra 1 vé cũng 2tr5 :(

Mình may mắn book được vé đi ngày 27 và về Bkk ngày 29/8 đó bạn

Pipi2013
17-06-2013, 22:52

Vậy nếu mình không có booking cho chặng bay kế tiếp thì có thể đi bằng gì từ Donmung về Trung tâm BKK vậy bạn? Thanks

Pipi2013
17-06-2013, 23:00
Các bác cho hỏi là liệu mình có nên mua trước qua website mấy cái tour đi tham quan ở BKK không? Mình thấy thaitourismguide bán tour safari world là 700bth. Vậy có rẻ không?

KTNX
18-06-2013, 13:29
Vậy nếu mình không có booking cho chặng bay kế tiếp thì có thể đi bằng gì từ Donmung về Trung tâm BKK vậy bạn? Thanks
Ý bạn là về trủng tâm BKK từ Don Muang đúng hok: cái nì trên mạng đầy rẫy thông tin đó bạn.
Bạn nói cụ thể bạn ở khu nào đi, mình sẽ chỉ dẫn cụ thể lun cho tiện (vì có nhiều cách đi)

gio_mua_dong
18-06-2013, 23:33

Ồ đựoc free hả bác . Thế thì vui quá nhỉ . Mà đi có lâu không bác ? Mình chắc có booking tiếp rồi . Vì khi sang định chuyển về Donmung để bay phuket mà . Vấn đề tiếng anh mình kém. Hic hỏi thì khó nhỉ. Theo các bác ra đâu thì ở sân bay chỉ giúp mình. Cái chuyến Free bus đó nằm ở góc nào sân bay hả các bác. Nó chạy ra sao các bác , nghĩa là bao lâu có một chuyến , tần xuất thế nào . Em vẫn muốn biết thời gian di chuyển chính xác ( gần cũng được ) để ước lượng . Sợ chuyển sân bay kia mà chậm giờ bay chắc chết. Vì thời gian làm thủ tục rồi ra sân bay cũng phải mất hơn tiếng . Ví dụ thế này . Mình bay vietjet , sang tới nơi là 12h 40 , thủ tục các thứ chắc đến 1 h 40 cho chậm đến 2 h 14 . Rồi ra tìm chỗ xe bus hic chả rõ nằm đâu mà chậm thì chết cháu . Bên asia từ Donmung có hai chuyến sau 4 giờ chiều . Theo các bác đi chuyến nào bây giờ . 16 h 15 và 16 h 55 . Bay chuyến này đến phuket thì muộn tối mất . Chán các bác nhỉ . Hic định đi chuyến 14 h 40 chắc không kịp rồi .

Hic tính bay thằng asian luôn nhưng giá đi thì đắt gấp đôi với vietjet , tính sao cho nó giảm bớt chi phí nhất. Hic .

Các bác cho mình lời khuyên bay vietjet được chứ. Mềnh sợ thằng giá rẻ delay cái thì toi . Vì bay sang bangkok muốn chuyển để bay thẳng phuket luôn.
Hay các bác hướng dẫn cho chút cách bay nhé. Mình nêu chút điều kiện các thứ và mong nhờ các bác chỉ giúp bay kiểu nào cho tối ưu .

Mình định đi vào mùng 2 tháng 11 . Vợ mình ở nước ngoài về chơi . Vé sẽ từ nước ngoài về TL , rồi về hà nội . Rồi từ hà nội cả nhà mình đi sang tl .

Chỉ dẫn cho mình bay vào mùng 2 tháng 11 , tới bangkok thì đi phuket luôn trong ngày , ngày 12 tháng 11 thì về bangkok và đến 15 tháng 11 thì về hà nội . Mà ngày 15 vợ mình sẽ bay thẳng từ Bangkok về nước ngoài . Mình muốn sắp xếp sao cho giá vé chấp nhận được , mà quan trọng ngày về mình muốn bay chuyến tầm chiều khoảng thời gian từ 13 giờ đến 16 giờ . Vì vợ mình bay tối phải khoảng lúc 20 h . Mình không muốn để vợ mình ở sân bay một mình lâu quá . Thêm vì trả phòng là 12 giờ trưa . Bay muộn quá thì sợ Ba Má mình mệt . Nên ở một khoảng thời gian thôi . OK .
Dạ mình nói thế các bác hiểu ý mình không ? Mong các bác giúp . Cảm ơn nhiều . Mong tin các bác .

trangmoon
19-06-2013, 00:37
Mình sắp đi Thái 1 mình ngày 26/07 nên cần biết thêm 1 số thông tin:

- Mình định ở hostel này Link coner hostel địa chỉ là 7 Ratchaprarop, Makkasan, Ratchathewi, Bangkok, Thailand. Mình tới nơi lúc 11h tối thì đi taxi từ SB Don Muang về Hostel này mất khoảng bao nhiêu bath (Mình search thử thì khoảng cách từ SB DMK về Hostel tầm 20KM)
- Loại sim Happy sim Dtac thì khi mua mình nói người bán thế nào để họ có thể giúp mình kích hoạt và chọn gói cưới 7 ngày free 3G

Chào bạn, bạn đi Thái trong thời gian bao lâu vậy. Vì mình cũng có lịch trình đi Thái từ ngày 29/7 - 12/8. Mình đi Bkk-Phuket-chaingmai. Đoàn mình có 3 bạn nhưng 2 bạn chỉ đi Phuket trong vòng 4 ngày, còn lại mình sẽ đi 1 mình nên đang muốn kiếm thêm bạn đồng hành đi cho vui :)

Mình tính đi Phượt Thailand 1 chuyến khoản 30 ngày hoặc có thể hơn.Nhưng hiện tại mình chưa lên được lịch trình cụ thể.Mong anh em giúp đỡ.cho mình hỏi chút là, mình vừa đi phượt ở thailand, vừa làm thêm ở bên đó để trang trải chi phí được không ?

Mình cũng đang có ý định giống bạn đó. Nhưng bạn mình người Thái nói cũng khá khó để xin việc làm dạng casual trong vòng 1 tháng. Hơn nữa phải có work permit người ta mới dám thuê bạn làm nên có vẻ mình chỉ đi du lịch được thôi hoặc muốn vừa làm vừa du lịch thì phải apply việc trước :D

KTNX
19-06-2013, 07:53
Ồ đựoc free hả bác . Thế thì vui quá nhỉ . Mà đi có lâu không bác ? Mình chắc có booking tiếp rồi . Vì khi sang định chuyển về Donmung để bay phuket mà . Vấn đề tiếng anh mình kém. Hic hỏi thì khó nhỉ. Theo các bác ra đâu thì ở sân bay chỉ giúp mình. Cái chuyến Free bus đó nằm ở góc nào sân bay hả các bác. Nó chạy ra sao các bác , nghĩa là bao lâu có một chuyến , tần xuất thế nào . Em vẫn muốn biết thời gian di chuyển chính xác ( gần cũng được ) để ước lượng . Sợ chuyển sân bay kia mà chậm giờ bay chắc chết. Vì thời gian làm thủ tục rồi ra sân bay cũng phải mất hơn tiếng . Ví dụ thế này . Mình bay vietjet , sang tới nơi là 12h 40 , thủ tục các thứ chắc đến 1 h 40 cho chậm đến 2 h 14 . Rồi ra tìm chỗ xe bus hic chả rõ nằm đâu mà chậm thì chết cháu . Bên asia từ Donmung có hai chuyến sau 4 giờ chiều . Theo các bác đi chuyến nào bây giờ . 16 h 15 và 16 h 55 . Bay chuyến này đến phuket thì muộn tối mất . Chán các bác nhỉ . Hic định đi chuyến 14 h 40 chắc không kịp rồi .

Hic tính bay thằng asian luôn nhưng giá đi thì đắt gấp đôi với vietjet , tính sao cho nó giảm bớt chi phí nhất. Hic .

Các bác cho mình lời khuyên bay vietjet được chứ. Mềnh sợ thằng giá rẻ delay cái thì toi . Vì bay sang bangkok muốn chuyển để bay thẳng phuket luôn.
Hay các bác hướng dẫn cho chút cách bay nhé. Mình nêu chút điều kiện các thứ và mong nhờ các bác chỉ giúp bay kiểu nào cho tối ưu .

Mình định đi vào mùng 2 tháng 11 . Vợ mình ở nước ngoài về chơi . Vé sẽ từ nước ngoài về TL , rồi về hà nội . Rồi từ hà nội cả nhà mình đi sang tl .

Chỉ dẫn cho mình bay vào mùng 2 tháng 11 , tới bangkok thì đi phuket luôn trong ngày , ngày 12 tháng 11 thì về bangkok và đến 15 tháng 11 thì về hà nội . Mà ngày 15 vợ mình sẽ bay thẳng từ Bangkok về nước ngoài . Mình muốn sắp xếp sao cho giá vé chấp nhận được , mà quan trọng ngày về mình muốn bay chuyến tầm chiều khoảng thời gian từ 13 giờ đến 16 giờ . Vì vợ mình bay tối phải khoảng lúc 20 h . Mình không muốn để vợ mình ở sân bay một mình lâu quá . Thêm vì trả phòng là 12 giờ trưa . Bay muộn quá thì sợ Ba Má mình mệt . Nên ở một khoảng thời gian thôi . OK .
Dạ mình nói thế các bác hiểu ý mình không ? Mong các bác giúp . Cảm ơn nhiều . Mong tin các bác .
Thằng VietJet chuyên delay bạn ko tính à?? Nó delay mấy h lun đó...
Free bus này 1h/ chuyến, đi đúng h (6h, 7h, 8h, 9h, 10h, 11h ...)

namthienkick
19-06-2013, 14:07
Chào bạn, bạn đi Thái trong thời gian bao lâu vậy. Vì mình cũng có lịch trình đi Thái từ ngày 29/7 - 12/8. Mình đi Bkk-Phuket-chaingmai. Đoàn mình có 3 bạn nhưng 2 bạn chỉ đi Phuket trong vòng 4 ngày, còn lại mình sẽ đi 1 mình nên đang muốn kiếm thêm bạn đồng hành đi cho vui :)

Mình cũng đang có ý định giống bạn đó. Nhưng bạn mình người Thái nói cũng khá khó để xin việc làm dạng casual trong vòng 1 tháng. Hơn nữa phải có work permit người ta mới dám thuê bạn làm nên có vẻ mình chỉ đi du lịch được thôi hoặc muốn vừa làm vừa du lịch thì phải apply việc trước :D

ALo ALo mình cũng đi Pattaya -BKK từ 28/6 -01/07 nè moon . Cậu join với bọn mình hem ? PM inboox cho mình ngay nhé.

YM: gillestoxx.

gio_mua_dong
19-06-2013, 20:39
Thằng VietJet chuyên delay bạn ko tính à?? Nó delay mấy h lun đó...
Free bus này 1h/ chuyến, đi đúng h (6h, 7h, 8h, 9h, 10h, 11h ...)

Ôi thôi . Hic vậy cắn răng xem nên bay asia hay vietnam airline vậy . Hic tốn tiền nhỉ các bác .

tatakute
20-06-2013, 11:07
Có bác nào biết khách sạn nào ở gần khu Siam hoặc Pratunam mà ở tốt tốt tí nhưng có phòng 4 ng hoặc 3 cho nhét 4 ko ạh ????
Em ban đầu đ5nh ở A One Inn tại chỉ có 3 ng đ, mà h thêm 1 bạn nữa r nên ko biết ở đó nó có 3 nhét 4 ko :(

nguyenhongvp
20-06-2013, 16:59
Dear cả nhà,
Chẳng biết ma xui quỷ khiến thế nào, vào một đêm chả có gì gọi là đẹp trời, em click vào Airasia.com và tự book cho mình cái vé khứ hồi HAN-DMK (Bangkok). Chắc em thao tác lúc mộng du nên đêm đó mới có thể đánh một giấc ngon lành tới sáng. Đến lúc thấy cái email thông báo lịch trình bay (đi 30/10/2013, về 04/11/2013), em mới thực sự tá hỏa. Em chưa xuất ngoại bao giờ cả, cũng chẳng rành gì về Thái Lan (nếu không muốn nói là mù tịt). Còn lâu nữa mới tới ngày lên đường mà em lo lắm lắm, rảnh lúc nào là lân la hỏi bác Google thông tin này nọ nhưng sao càng hỏi càng rối, em không biết phải bắt đầu từ đâu. Em còn nghĩ hay mình cứ bay sang đó, rồi quanh quẩn gần khu vực sân bay, đợi tới ngày lại bay về cho chắc ăn.
Cả nhà chia sẻ cho em ít kinh nghiệm (ăn ở, đi đứng, tham quan những gì, ở đâu,...), càng chi tiết càng tốt ạ. Nếu có thể cho em cái lịch trình tham khảo, hoặc may mắn ai đó có nhã hứng lang thang cùng thì cho em đồng hành với ạ.
Mong hồi âm từ cả nhà. Em xin chân thành cảm ơn!
Thân ái!

hama64
20-06-2013, 17:25
Dear cả nhà,
Chẳng biết ma xui quỷ khiến thế nào, vào một đêm chả có gì gọi là đẹp trời, em click vào Airasia.com và tự book cho mình cái vé khứ hồi HAN-DMK (Bangkok). Chắc em thao tác lúc mộng du nên đêm đó mới có thể đánh một giấc ngon lành tới sáng. Đến lúc thấy cái email thông báo lịch trình bay (đi 30/10/2013, về 04/11/2013), em mới thực sự tá hỏa. Em chưa xuất ngoại bao giờ cả, cũng chẳng rành gì về Thái Lan (nếu không muốn nói là mù tịt). Còn lâu nữa mới tới ngày lên đường mà em lo lắm lắm, rảnh lúc nào là lân la hỏi bác Google thông tin này nọ nhưng sao càng hỏi càng rối, em không biết phải bắt đầu từ đâu. Em còn nghĩ hay mình cứ bay sang đó, rồi quanh quẩn gần khu vực sân bay, đợi tới ngày lại bay về cho chắc ăn.
Cả nhà chia sẻ cho em ít kinh nghiệm (ăn ở, đi đứng, tham quan những gì, ở đâu,...), càng chi tiết càng tốt ạ. Nếu có thể cho em cái lịch trình tham khảo, hoặc may mắn ai đó có nhã hứng lang thang cùng thì cho em đồng hành với ạ.
Mong hồi âm từ cả nhà. Em xin chân thành cảm ơn!
Thân ái!
Hihi, nghe bạn nói thấy hoang mang style quá :), cứ ngâm cứu dần dần cả topic này & phần 1 nữa, đảm bảo đầy tự tin sang bển

NGOAHOTANGLONG
21-06-2013, 14:06
Các bác cho hỏi là liệu mình có nên mua trước qua website mấy cái tour đi tham quan ở BKK không? Mình thấy thaitourismguide bán tour safari world là 700bth. Vậy có rẻ không?

đúng giá đó bạn không thể thấp hơn, mua tại chổ ( on walking củng vậy)

miki0303
22-06-2013, 16:04
Cả nhà giúp mình với...
Tự nhiên vui vui mình với nhỏ bạn book vé máy bay và khách sạn qua airasiago vào dịp 2/9. Khách sạn ở Road Saphanmai
Bangkok, TH. Cho mình hỏi từ sân bay DM về ks khoảng bao nhiêu tiền? Rồi từ ks muốn đi Grand Palace và Chợ cuối tuần Chakkatuc thì đi làm sao? mình ở BKK 2 ngày, mọi người cho xin cái lịch trình ăn chơi ở BKK chi tiết với ạ. Đây là lần đầu đi TL nên mình không biết gì hết. Cám ơn cả nhà nhiều

thik_di_choi
24-06-2013, 09:57
Cho mình đăng thông tin nhượng vé chút. Đoàn mình có 6 người đi BKK/Phuket từ 07-11/7 nhưng có một bạn vì lý do riêng nên không tham gia được. Vậy bọn mình thừa vé máy bay AA của 4 chặng với tên hành khách là NGUYEN THI MINH THU. Bạn nào trùng tên và có ý định đi dịp nó thì PM vào Inbox cho mình hoặc tel 09896o8668 nhé. Chi tiết
HAN-BKK: [email protected] : 67USD
BKK-HKT: [email protected] : 24USD
HKT-BKK: [email protected] : 24USD
BKK-HAN: [email protected]: 65USD

Các bạn có thể quan tâm đến 1 hoặc tất cả hành trình trên đây hoặc có thể join chung với bọn mình. Tổng chi phí cho toàn chuyến (bao gồm cả tour full day đi Phiphi by speedboat ngày 09.Jul và vé buffet dinner ở Bayoke Sky hotel tối 08.Jul) ước tính 10tr. Cảm ơn mọi người đã quan tâm

lilac
24-06-2013, 10:11
@miki:

Nói thật với bạn là bạn phải cho tên ks hoặc địa chỉ cụ thể chứ nói tên đường thôi thì cũng khó cho mọi ng giúp. Mình đã cố gắng nhưng ko đc.
Còn vụ lịch trình ăn chơi thì bạn cứ đọc cái phần 2 này thôi cũng đã có 1 vài lịch trình cho bạn tham khảo rồi. Hoặc bạn có thể search "attractions of bangkok", sau đó xem hình xem mình có thích đi & đến đó ko. Sau đó làm thử 1 cái lịch trình cho mình, post lên đây, mọi người sẽ giúp bạn góp ý, bổ sung, chứ mỗi ng 1 sở thích khác nhau, rất khó để làm lịch trình cho bạn.
Thân,

@thik_di_chơi:
Em chỉ khác có 1 từ, lại là tên chính mới ghê. :P

thik_di_choi
24-06-2013, 10:39
@miki:

@thik_di_chơi:

Tên này cũng không phải là quá độc. Thêm thông tin là nhóm mình có 3 nam và 3 nữa, nay 1 bạn nữ nghỉ nên nếu bạn nữ nào quan tâm thì có thêm thông tin để xem xét

hale_ibd2
24-06-2013, 15:53
Em còn 1705 bath .....em bán 1,2tr nhá.........Em ở ngoài HN

0982 08 01 92

miki0303
25-06-2013, 10:23
@miki:

Nói thật với bạn là bạn phải cho tên ks hoặc địa chỉ cụ thể chứ nói tên đường thôi thì cũng khó cho mọi ng giúp. Mình đã cố gắng nhưng ko đc.
Còn vụ lịch trình ăn chơi thì bạn cứ đọc cái phần 2 này thôi cũng đã có 1 vài lịch trình cho bạn tham khảo rồi. Hoặc bạn có thể search "attractions of bangkok", sau đó xem hình xem mình có thích đi & đến đó ko. Sau đó làm thử 1 cái lịch trình cho mình, post lên đây, mọi người sẽ giúp bạn góp ý, bổ sung, chứ mỗi ng 1 sở thích khác nhau, rất khó để làm lịch trình cho bạn.
Thân,

@thik_di_chơi:

@Lilac:
Cám ơn bạn, mình ở khách sạn này

Thanapa Mansion
Rating: 2.0 stars
9 Phahon Yothin 48 Yaek 5, Phaholyothin Road Saphanmai
Bangkok, TH
10220
Và sau đây là lịch trình của mình, bạn xem rồi có gì thông tin và bổ sung thêm giúp mình nhé, vì mình chưa qua Thái bao giờ.

Departing:
Ho Chi Minh City - Saturday, August 31, 2013
1hr25min Bangkok (DMK) 22:45
Bắt taxi về khách sạn : từ sân bay về khách sạn này khoảng bao nhiêu tiền vậy bạn?
Ngày 1/9 :
Đi chợ cuối tuần Chatuchak ( bạn xem giúp mình từ ks nên đến chợ này bằng gì? đi như thế nào? có xa không?)
Gần chợ chatuchak có địa điểm tham quan hay shopping nổi tiếng không?
Ngày 2/9 : Mình muốn tham quan các địa điểm nổi bật ở BKK
Đi Grand Palace (bạn xem giúp mình từ ks nên đến nơi này bằng gì? đi như thế nào? có xa không?)
Sau đó qua Siam Pagagon chơi.
Bạn có thể gợi ý thêm vài chỗ vui chơi gần đó không?
Sáng 3/9 : bay về SG

lilac
25-06-2013, 11:03
@miki:

Thành thật mà nói với bạn là ks của bạn RẤT xa trung tâm, nằm gần như vùng ngoại ô Bangkok, phía trên chợ Chaktuchak. Khu này ko có trạm tàu hay phương tiện công cộng nhiều, ngoài bus.

- Khi đi taxi bạn cứ lên & nói bật metter, mình ko biết về đến ks của bạn là bao nhiêu, vì khu này mình cũng chưa ở bao giờ.
Hoặc nếu có thể thì bạn có thể đi bus từ sân bay về khu Mochit, từ đây đi taxi về ks của bạn sẽ gần hơn.

- Lịch trình:
Ngày 1:
Từ ks của bạn đến chợ Chaktuchak thì bạn nên hỏi ks xem có bus ko, nếu ko thì chỉ còn 2 lựa chọn là taxi hoặc tuk tuk.
Gần Chaktuchak cũng có Central World, Union Mall,… nếu bạn mua sắm chán ở Chaktuchak rồi qua mấy chổ này cũng đc.
Hoặc bạn dành cả ngày ở Chaktuchak, tối ra Khao San Road chơi cũng ok.

Ngày 2:
Sáng bạn có thể đi Grand Palace: cũng như trên, bạn hỏi nhân viên ks xem có bus nào ko, nếu ko thì chỉ còn taxi hoặc tuk tuk.
Sau đó tham quan Wat Po.
Rồi đi tàu trên sông đến bến gần Hua Lam Phong để tham quan chùa Vàng (Wat Traimit).
Sau đó đi Platinum mua sắm. (khu chợ Pratunam).
Tối thì đi Siam (gồm Siam Paragong, Siam Square, Siam Center), trong đây có bảo tàng sáp, thủy cung, rạp chiếu phim IMAX.

Hết ngày rồi. :)

thik_di_choi
25-06-2013, 11:09
@Lilac:
Cám ơn bạn, mình ở khách sạn này

Thanapa Mansion
Rating: 2.0 stars
9 Phahon Yothin 48 Yaek 5, Phaholyothin Road Saphanmai
Bangkok, TH
10220
Và sau đây là lịch trình của mình, bạn xem rồi có gì thông tin và bổ sung thêm giúp mình nhé, vì mình chưa qua Thái bao giờ.

Departing:
Ho Chi Minh City - Saturday, August 31, 2013
1hr25min Bangkok (DMK) 22:45
Bắt taxi về khách sạn : từ sân bay về khách sạn này khoảng bao nhiêu tiền vậy bạn?
Ngày 1/9 :
Đi chợ cuối tuần Chatuchak ( bạn xem giúp mình từ ks nên đến chợ này bằng gì? đi như thế nào? có xa không?)
Gần chợ chatuchak có địa điểm tham quan hay shopping nổi tiếng không?
Ngày 2/9 : Mình muốn tham quan các địa điểm nổi bật ở BKK
Đi Grand Palace (bạn xem giúp mình từ ks nên đến nơi này bằng gì? đi như thế nào? có xa không?)
Sau đó qua Siam Pagagon chơi.
Bạn có thể gợi ý thêm vài chỗ vui chơi gần đó không?
Sáng 3/9 : bay về SG

- Khách sạn này của bạn ngay sân bay DMK khéo đi taxi nó chả chở vì gần quá :D
- Từ khác sạn chỉ có: taxi hoặc bus. ĐOạn này ngoại ô nên mình khuyên đi bus đến Mo Chit là tới chợ (biết mỗi số 59). Gần đó có công viên Chatuchak
- Từ ksan đên G.palace xa (taxi: 250b/way). Bạn nên đi kết hợp BTS và bus. Từ trạm Mo chit bạn có thể dễ dàng đến Siam Paragon bằng BTS (trạm Siam). Còn từ Siam đến MBK, Central World, Pratunam thì đi bộ được. Cỡ 3km tổng cộng

KTNX
25-06-2013, 13:39
Sao lại book ks xa trung tâm dữ zay?? tại rẻ à??
Zay tiền di chuyển = taxi cũng vô đó à...

miki0303
25-06-2013, 15:04
Sao lại book ks xa trung tâm dữ zay?? tại rẻ à??
Zay tiền di chuyển = taxi cũng vô đó à...
Không phải, tại mình đến BKK trễ và rời BKK sớm nên chọn ks gần sân bay cho tiện di chuyển. Một phần mình cũng gà mờ nữa...hic hic

tieulong327
25-06-2013, 16:06
@miki0303: Chị ơi, chị nên xem lại vị trí ks nhé, nên chọn trong trung tâm ở chỗ gần các phương tiện công cộng như khu Khaosan chẳng hạn để dễ đi chơi, còn việc chị đi chuyến bay sớm hay trễ cũng dễ mà, ở sân bay nhiều taxi lắm nên chị nên tốn tiền 1 lần cho việc di chuyển từ sân bay thôi, chứ đi chơi mà tối phải di chuyển đoạn đường xa về ks thì tốn tiền lắm.
Ah, taxi ở Thái, chị nên đi taxi chỉ có 1 màu thui nhé, màu hồng hoặc màu vàng (em nhớ hình như xe màu vàng rẻ hơn), đừng đi taxi có nhiều màu nhé, loại đó tính cước cao lắm. Đi taxi khuya nhớ trả giá nha chị, lúc đó nó k có bật meter, mà nó tính theo đoạn đường thui. Nên chọn đi xe giống xe lam ở mình hình như đọc là sỏng thẻo an toàn hơn đi tuk tuk (bên đây tuk tuk chạy ghê lắm) và cũng nhớ trả giá nhé (đi Thái thì cái gì cũng phải trả giá hết :D)
Có gì chị nói em, em cho chị số ĐT của bạn em ở Thái, có gì thì alo cho nó nhờ giúp đỡ :)

lilac
26-06-2013, 09:50
@miki:

Thật ra khu gần các phương tiện công cộng là khu Sukhumvit hoặc Silom thì đúng hơn vì khu này gần các trạm MRT & TBS. Khu Khao San Road thì gần các điểm tham quan hơn vì khu Khao San Road chỉ có phương tiện công cộng là bus hoặc tàu trên sông thôi.
Tuy nhiên, ở khu Khao San cũng tiện tham quan vì ngay gần Hoàng Cung & các chùa.
Và đúng như tieulong nói, nếu bạn có thể đặt lại ks thì nên đặt lại, vì ở xa thế di chuyển cũng mệt lắm đó, vừa tốn tgian, vừa tốn tiền.

@tieulong: Cảm ơn sự nhiệt tình rất dễ thương của em. :)

maximilian
26-06-2013, 10:03
Đi lại trong nội ô Bkk cực kì mất thời gian , nên bạn miki ơi nên book hotel khác đi , từ hotel của bạn đi vào các điểm tham quan mình dám chắc mất khoảng 2 tiếng đi , 2 tiếng về (đi bằng taxi ) . Đèn đỏ ở Bangkok là 5 phút 1 lần , chờ điên luôn, BKK kẹt xe nổi tiếng như thế nào thì ai cũng biết rồi . Hotel xa vậy đi chơi giữa chừng bạn sẽ mệt , lúc đó mà về hotel thì chỉ có về luôn chứ bụng dạ hơi sức đâu mà quay lại trung tâm tham quan nữa . BKK rất ngột ngạt và không thoáng , nhất là những con đường trung tâm có bts hay skyway trên đầu, rất làm ta nhanh mệt và đừ . Mình đi nhiều rồi chân thành khuyên bạn tìm hotel nào dọc các trạm BTS là hay nhất á .

miki0303
26-06-2013, 16:28
@miki0303: Chị ơi, chị nên xem lại vị trí ks nhé, nên chọn trong trung tâm ở chỗ gần các phương tiện công cộng như khu Khaosan chẳng hạn để dễ đi chơi, còn việc chị đi chuyến bay sớm hay trễ cũng dễ mà, ở sân bay nhiều taxi lắm nên chị nên tốn tiền 1 lần cho việc di chuyển từ sân bay thôi, chứ đi chơi mà tối phải di chuyển đoạn đường xa về ks thì tốn tiền lắm.
Ah, taxi ở Thái, chị nên đi taxi chỉ có 1 màu thui nhé, màu hồng hoặc màu vàng (em nhớ hình như xe màu vàng rẻ hơn), đừng đi taxi có nhiều màu nhé, loại đó tính cước cao lắm. Đi taxi khuya nhớ trả giá nha chị, lúc đó nó k có bật meter, mà nó tính theo đoạn đường thui. Nên chọn đi xe giống xe lam ở mình hình như đọc là sỏng thẻo an toàn hơn đi tuk tuk (bên đây tuk tuk chạy ghê lắm) và cũng nhớ trả giá nhé (đi Thái thì cái gì cũng phải trả giá hết :D)
Có gì chị nói em, em cho chị số ĐT của bạn em ở Thái, có gì thì alo cho nó nhờ giúp đỡ :)
Cám ơn pé Moon nha~
Chị book ks cùng với vé máy bay trên Airasiago luôn nên không thể thay đổi ks được rồi, với lại ở có 2 đêm thì chắc cũng hông sao...[ có sao thì cũng phải chịu chứ sao :D] hic hic...
Bạn em ở Thái luôn hả? có gì gần tới ngày đi xin em hờ SDT cho chắc ăn, chị đi lần này chủ yếu shopping ở Chatuchak nên cũng mất hết 1 ngày rồi, còn 1 ngày tung tăng tham quan thôi :D

ThanhCong0810
27-06-2013, 04:28
Em xin chào toàn thể các anh chị ạ. Em hiện giờ đang học tại Nga. Ngày 30-6 tới em có bay về Việt Nam. Em phải chuyển tiếp (transit) 2 lần. Trong đó 1 lần ở Thái là 18 tiếng (từ 6h tối 1/7 cho đến 1h trưa 2/7). Trong thời gian đó liệu em ra ngoài thì có đi được những địa điểm nào không? Buổi tối và buổi sáng. Ban đêm thì có thể nghỉ ở nhà nghỉ nào ạ? Em tính bay chuyển tiếp cho rẻ. Nhưng thấy thời gian transit lớn nên lại liều muốn thử đi chơi. Các anh chị có thể cho em thêm thông tin được không ạ?
Thực sự là em đặt vé rất gấp, thế nên thời gian chuẩn bị là không nhiều. Em xin lỗi vì đã không tự nghiên cứu toàn bộ topic này, nhưng vì thời gian có hạn, mong các anh chị thông cảm. Ai có kinh nghiệm giúp em với ạ.
p/s: Một điều nữa là tiếng Anh của em không tốt. Vì 3 năm liền chỉ sử dụng tiếng Nga thôi ạ. Liệu có bị gặp quá nhiều khó khăn không ạk? Nhờ các anh chị tư vấn thêm giúp em ạ Em xin cảm ơn. :D

nhtphong
27-06-2013, 10:00
Em xin chào toàn thể các anh chị ạ. Em hiện giờ đang học tại Nga. Ngày 30-6 tới em có bay về Việt Nam. Em phải chuyển tiếp (transit) 2 lần. Trong đó 1 lần ở Thái là 18 tiếng (từ 6h tối 1/7 cho đến 1h trưa 2/7). Trong thời gian đó liệu em ra ngoài thì có đi được những địa điểm nào không? Buổi tối và buổi sáng. Ban đêm thì có thể nghỉ ở nhà nghỉ nào ạ? Em tính bay chuyển tiếp cho rẻ. Nhưng thấy thời gian transit lớn nên lại liều muốn thử đi chơi. Các anh chị có thể cho em thêm thông tin được không ạ?
Thực sự là em đặt vé rất gấp, thế nên thời gian chuẩn bị là không nhiều. Em xin lỗi vì đã không tự nghiên cứu toàn bộ topic này, nhưng vì thời gian có hạn, mong các anh chị thông cảm. Ai có kinh nghiệm giúp em với ạ.
p/s: Một điều nữa là tiếng Anh của em không tốt. Vì 3 năm liền chỉ sử dụng tiếng Nga thôi ạ. Liệu có bị gặp quá nhiều khó khăn không ạk? Nhờ các anh chị tư vấn thêm giúp em ạ Em xin cảm ơn. :D

6h bạn đến Thái, thủ tục này nọ là 8h ra khỏi sân bay, bạn có thể đi tàu điện ngầm từ sân bay vào khu PAYA THAI, thuê phòng tại đó luôn đi, đắt chút nhưng tiện. Khỏe thì bạn dạo vòng vòng hoặc ra khu patong chơi lát đi tuktuk về ngủ 1 giấc đến sáng tầm 7h dậy dọn dẹp đồ, dạo
quanh trung tam thương mại gần đó chơi thôi, đến 10h30 tra phòng đi tàu điện ngầm ra sân bay.

Thơi gian ít quá bạn ko đi đâu xa dc

hoangvanphuong75
27-06-2013, 11:19
@Thanhcong0810: em chọn thời gian transit ở Bangkok vậy quá đẹp, không khéo mê BK không về Nga nữa.
Vì em không rành tiếng anh nên chỉ cần hỏi... Airport bus to Silom (đọc là Sỉ lồm) đắt tí nhưng đến tận trung tâm Bangkok at night ( ko đắt so với bus Nga !?!), ngay khu Silom này có Bangkok youth hostel YHA sáng dậy sớm đi Airport, taxi bên BK rẻ, hoặc đi tàu điện ra airport (tiếng Thai: Sa nảm bin là airport, sân bay Suvarnabuhmi, đọc là: pây Suvana bùm Sa nẳm bin, Khắp) Pây là đi, Khắp là tiếng đệm lịch sự giành cho con trai nói.
Đang thèm Nga đây, have a good trip! Sat ly vơ vơ putri.

ThanhCong0810
27-06-2013, 17:58
6h bạn đến Thái, thủ tục này nọ là 8h ra khỏi sân bay, bạn có thể đi tàu điện ngầm từ sân bay vào khu PAYA THAI, thuê phòng tại đó luôn đi, đắt chút nhưng tiện. Khỏe thì bạn dạo vòng vòng hoặc ra khu patong chơi lát đi tuktuk về ngủ 1 giấc đến sáng tầm 7h dậy dọn dẹp đồ, dạo
quanh trung tam thương mại gần đó chơi thôi, đến 10h30 tra phòng đi tàu điện ngầm ra sân bay.

Thơi gian ít quá bạn ko đi đâu xa dc

@Thanhcong0810: em chọn thời gian transit ở Bangkok vậy quá đẹp, không khéo mê BK không về Nga nữa.
Vì em không rành tiếng anh nên chỉ cần hỏi... Airport bus to Silom (đọc là Sỉ lồm) đắt tí nhưng đến tận trung tâm Bangkok at night ( ko đắt so với bus Nga !?!), ngay khu Silom này có Bangkok youth hostel YHA sáng dậy sớm đi Airport, taxi bên BK rẻ, hoặc đi tàu điện ra airport (tiếng Thai: Sa nảm bin là airport, sân bay Suvarnabuhmi, đọc là: pây Suvana bùm Sa nẳm bin, Khắp) Pây là đi, Khắp là tiếng đệm lịch sự giành cho con trai nói.
Đang thèm Nga đây, have a good trip! Sat ly vơ vơ putri.

Dạ. Em cảm ơn ạ. Em cũng sợ là hơi cập dập vì còn làm thủ tục nhập - xuất cảnh nữa. Hơn nữa, em cũng có nghe nói về vụ tắc đường ở Bangkok nên hơi lo ạ :D
Em cũng có hỏi qua 1 số người thì được giới thiệu là từ sân bay về, đi Airport link đến ga Ratchaparop , sau đó đi bộ đến Baiyoke sky hotel ăn tối ở đó và lên tầng 84 đi cái tầng xoay gì đó ạ. (Cái này em được giới thiệu nên đi xem cho biết, tổng chi phí khoảng 800bath cho việc ăn tối và lên tầng trên cùng đo) Sau thì tự đi dạo và tìm hostel nào gần đó. Sáng hôm sau dậy sớm đi lang thang gần đó rồi về sân bay.
Các anh chị thấy thế nào ạ? Có thể góp ý cho em thêm được không ạ? Buổi sáng hôm sau ở gần đó thì có thể đi đâu được ạ?
Em cảm ơn :D
@hoangvanphuong75: Dạ vâng. Đúng là ở Nga cũng có nhiều địa điểm đẹp lắm ạk. Riêng moscow thôi em đi mãi cũng chưa hết ạk :D

luudanchua
28-06-2013, 07:01
Xin chào cả nhà.
Tháng 8 này mình dự định qua Thái Lan 1 chuyến đầu đời mặc dù chưa biết gì về nơi mình đến nhưng những thông tin trên này cũng làm mình phần nào yên tâm, nhân tiện mình xin hỏi thêm 1 số vấn đề sau mong các bạn hướng dẫn thêm:
1. Từ sân bay Suvarnabhumi về khu Khaosan nên đi phương tiện gì và khoảng bao nhiêu tiền.
2. Từ Khaosan đi tham quan tự túc Safari bằng phương tiện và lộ trình cũng như giá cả.
3. Từ khu Khaosan đi Pattaya đi như thế nào và bằng phương tiện nào hợp lý nhất
4. Từ Pattaya về trung tâm tm MBK lộ trình ra sao và giá tiền?
5. Điểm ăn Buffet có không gian đẹp và rẻ :)
Do lần đầu qua Thái và tài chính cũng eo hẹp nên phải hỏi nhiều như vậy mong các bạn thông cảm
Chân thành cảm ơn các bạn.

thik_di_choi
28-06-2013, 10:11
Xin chào cả nhà.
Tháng 8 này mình dự định qua Thái Lan 1 chuyến đầu đời mặc dù chưa biết gì về nơi mình đến nhưng những thông tin trên này cũng làm mình phần nào yên tâm, nhân tiện mình xin hỏi thêm 1 số vấn đề sau mong các bạn hướng dẫn thêm:
1. Từ sân bay Suvarnabhumi về khu Khaosan nên đi phương tiện gì và khoảng bao nhiêu tiền.
2. Từ Khaosan đi tham quan tự túc Safari bằng phương tiện và lộ trình cũng như giá cả.
3. Từ khu Khaosan đi Pattaya đi như thế nào và bằng phương tiện nào hợp lý nhất
4. Từ Pattaya về trung tâm tm MBK lộ trình ra sao và giá tiền?
5. Điểm ăn Buffet có không gian đẹp và rẻ :)
Do lần đầu qua Thái và tài chính cũng eo hẹp nên phải hỏi nhiều như vậy mong các bạn thông cảm
Chân thành cảm ơn các bạn.

- Đi BKK thì bus là rẻ nhất. Nếu bạn ở khu Khaosan thì căn 2 trạm bus: Khok Wua và Victory Monument tùy trạm nào gần chỗ bạn là trạm nhà. từ đó tìm bú đi các nơi.
- Nếu bạn đi Pat thì nên bố trí đi luôn lúc mới đến sân bay rồi về BKK sau. Từ sân bay Suvarnabhumi có xe bus chạy thẳng Pat. Bus từ Pat về sẽ trả bạn xuống bến Ekkamai và bạn có thể đi bus hoặc taxi về Khaosan (140B)
- Đi Safari thì tự đi bằng bus và taxi. Đi bus số 26 từ Victory Monument đến km 9 Ram Indra sau đó bắt taxi. Tốt nhất là book tour của khác sạn đi nguyên ngày, có cả ăn trưa bufet và xem hết các show (900b thì phải).

Hình như bạn cưa có chương trình thì phải

luudanchua
28-06-2013, 10:40
Cảm ơn bạn Thik_di_choi.
Mình cũng lên 1 chương trình rồi post lên đây nhờ bạn góp ý thêm nhé:
Ngày 1: Từ SB về KS ở Khaosan (tiếc là đã book phòng nên không theo lời khuyên của bạn là đi thẳng Pattaya), chiều đi tham quan Hoàng Cung và chợ cuối tuần.
Ngày 2: Đi Safari
Ngày 3: Đi Pattaya (đã book phòng)
Ngày 4: Vui chơi tại Pattaya, có thể đi thăm 1 số đảo nếu điều kiện cho phép
Ngày 5: Về lại BK ở khu Siam - mua sắm
Ngày 6: Về lại Việt Nam.
Thấy ý kiến bạn đưa nên đi thẳng Pattaya quá hợp lý, nhưng do đặt phòng hết rồi nên giờ phải đi theo lịch của mình, hơi bất tiện. Nhờ mấy bạn tư vấn thêm những vấn đề đi lại, ăn uống và điểm vui chơi.
- Vừa rồi mình có thấy 1 số điểm Buffet có ghi tiếng Việt đại loại sẽ phạt người Việt nếu để thức ăn còn dư trên bàn, mình tự ái dân tộc quá nên nhờ mấy bạn biết điểm nào ăn Buffet đừng xem thường người Việt thì chỉ giúp.
Chân thành cảm ơn các bạn, và bạn Thik_di_choi.

thik_di_choi
28-06-2013, 11:14
Cảm ơn bạn Thik_di_choi.
Mình cũng lên 1 chương trình rồi post lên đây nhờ bạn góp ý thêm nhé:
Ngày 1: Từ SB về KS ở Khaosan (tiếc là đã book phòng nên không theo lời khuyên của bạn là đi thẳng Pattaya), chiều đi tham quan Hoàng Cung và chợ cuối tuần.
Ngày 2: Đi Safari
Ngày 3: Đi Pattaya (đã book phòng)
- Vừa rồi mình có thấy 1 số điểm Buffet có ghi tiếng Việt đại loại sẽ phạt người Việt nếu để thức ăn còn dư trên bàn, mình tự ái dân tộc quá nên nhờ mấy bạn biết điểm nào ăn Buffet đừng xem thường người Việt thì chỉ giúp.
Chân thành cảm ơn các bạn, và bạn Thik_di_choi.

Ngày 1. 1 buổi chiều bạn không đi được hai nơi này. Cái thứ nhất là Hoàng cung đóng cửa lúc 15h30 lúc đó bạn đã quá trễ để đi chợ Chatuchak (đóng cỡ 18h) hơn nữa đi chợ rất tốn thời gian. Theo mình, bạn để chiều đầu tiên đi chợ cuối tuần. Đến cuối h chiều về mấy khu mua sắm như Siam Paragon, MBK, Central World.. vừa ăn uống, vừa shopping. Khoảng 9h về khách sạn tắm rồi enjoy Khaosan đêm.
Ngày 3: Hoàng cung mở cửa lúc 8h30 nên bạn đi Hoàng cung, WatPo, Wat Arun đến khoảng 12h ăn trưa rồi ra bến Ekkamai đi Pat. Đến pat khoảng 4h chiều nhận phòng vẫn đi tắm biển đựoc

nhokapple
28-06-2013, 20:20
Sắp tới ngày 08 tháng 7 em có chuyến đi Băng kok . dự định là sẽ bay từ HCM 11h đến Bankok tầm 12h hơn và về VN lại ngày 14/07 lúc 13h .

Có khoảng ngày 8 , 9 , 10 , 11 , 12 , 13 và sáng 14 , Qua đó nên đi những đâu phương tiện đi lại thế nào cho hợp lí và book KS nào ,

Chương trình em định đến Pattaya và phuket , có nên đi thêm chỗ nào hay nữa kg ạ

luudanchua
28-06-2013, 20:44
Ngày 1. 1 buổi chiều bạn không đi được hai nơi này. Cái thứ nhất là Hoàng cung đóng cửa lúc 15h30 lúc đó bạn đã quá trễ để đi chợ Chatuchak (đóng cỡ 18h) hơn nữa đi chợ rất tốn thời gian. Theo mình, bạn để chiều đầu tiên đi chợ cuối tuần. Đến cuối h chiều về mấy khu mua sắm như Siam Paragon, MBK, Central World.. vừa ăn uống, vừa shopping. Khoảng 9h về khách sạn tắm rồi enjoy Khaosan đêm.
Ngày 3: Hoàng cung mở cửa lúc 8h30 nên bạn đi Hoàng cung, WatPo, Wat Arun đến khoảng 12h ăn trưa rồi ra bến Ekkamai đi Pat. Đến pat khoảng 4h chiều nhận phòng vẫn đi tắm biển đựoc
Mình sẽ điều chỉnh lịch theo lời tư vấn của bạn, bạn có thông tin gì về những nơi ăn Buffet không chia sẽ cùng mình với. Tks

thik_di_choi
29-06-2013, 01:01
Mình sẽ điều chỉnh lịch theo lời tư vấn của bạn, bạn có thông tin gì về những nơi ăn Buffet không chia sẽ cùng mình với. Tks

Mình thấy có mỗi buffet trên Bayoke ở BKK là ok vì đồ ăn được và chủ yêu mọi người ngắm cảnh (book qua thaitourismguide cóa 700B/người). Thông thường mình ít khi chọn buffet vì trưa thì ăn nhanh còn đi, còn chiều lại thích uống một tí nên buffet không phù hợp. Chỉ xài khi nó kèm với chương trình nghệ thuật gì đó thôi

nhokapple
29-06-2013, 12:58
Cho em hỏi , đi từ bangkok tới SIng or từ phuket tới SIng,
chỗ nào thuận tiện nhất và chi phí rẻ nhất ạ

thik_di_choi
29-06-2013, 13:19
Cho em hỏi , đi từ bangkok tới SIng or từ phuket tới SIng,
chỗ nào thuận tiện nhất và chi phí rẻ nhất ạ

Đi bộ thì từ Phuket gần hơn :D

darkofdevil
29-06-2013, 13:43
Mình biết 1 agent bán buffet baiyoke rẽ. Mua trực tiếp ở bkk.
Còn 50trieu thì bạn vào bank đổi $ cho rẻ, sau đó wa bkk đổi baht lợi hơn, tỉ giá đang cao. 100$ đc hơn 3k baht
Bạn chỉ cho mình agent bufet baiyoke với nhé cám ơn bạn.

luudanchua
30-06-2013, 08:17
Mấy bạn cho mình hỏi khi đi tàu điện ngầm hay trên cao thì mua vé thế nào vậy?, Cảm ơn các bạn.

Cô độc
30-06-2013, 13:39
Chào các anh chị,

Hôm qua em lại một lần nữa trong cơn hoảng loạn mà mua vé đi BKK, tối ngày 3 tới sân bay DM, sáng sớm ngày 7 phải có mặt ở sân bay để về nhà rồi, thành ra em đi chơi chỉ được 3 ngày 4 đêm. Em đi với bạn, tiêu chí là rẻ nhưng không cần keo kiệt lắm, chỉ cần đi vài cái chùa tiêu biểu, đi chợ nổi, buổi tối chơi bời chợ đêm và bar ở Khao San là được. Sếch xâu em cũng ham nhưng hai đứa em đều yếu tim nên thôi vậy. :( Từ hôm qua tới giờ em lặn ngụp trong phượt và google, tìm chỗ ở agoda, nhưng vẫn còn vô cùng hoang mang. Em muốn hỏi vài vấn đề như sau:

1. Với thời gian 3 ngày của em, nếu em đi Ayuthaya hoặc Pattaya 1 ngày 1 đêm rồi mới về BKK chơi có bị cập rập không ạ?

2. Nếu không cập rập, vậy sau khi em xuống sân bay DM là 8pm ngày 3, em bắt bus từ DM tới Ayuthaya hoặc Pattaya (thời gian đi khoảng 3 tiếng) rồi ngủ đêm ở đó luôn. Kế hoạch này có khả thi không ạ?

3. Về ở, em xem giá trên agoda thì thấy ở khu Khao San phòng 2 người rẻ nhất 25USD, còn ở Siam thì rẻ nhất là $35, Pratunam là $30. Ở Khao San chơi đêm thì vô đối, nhưng em thấy khu này chỉ gần với Grand Palace và cung điện chùa chiền, còn không có MRT, đi taxi và bus thì bất tiện vì kẹt xe. Ở Siam và Pratunam thì có gần MRT, nhưng lại không có line tới chùa. Budget của em có thể ở Siam cũng được, nhưng em muốn tiện :$:$
Em xem nát bản đồ rồi nhưng vẫn không hình dung được về mặt địa lý chỗ nào thì tiện, các anh chị chỉ giúp em với ạ. Ngoài ra em cũng lo ngại về an ninh và vệ sinh nữa. Em ở SG thấy chán mấy cảnh kẹt xe và dây điện rồi :D nên không cần thiết trải nghiệm ở BKK nữa đâu ạ.

Mong các anh chị giúp em ạ, em cảm ơn.

hoangvanphuong75
30-06-2013, 17:24
Ga Donmuang cạnh SBay Donmuang, nếu giờ đó còn train thì 1h sau em có mặt ở ga Ayuttaya, đối diện ga này nhiều hostel. Ở Bangkok thì em nên ở New Road GH cạnh Sky train và bến tàu cùng tên Thaksin để du lịch sông Chao Pra giá rẻ và đến Grand Palace...giá Guesthouse này cũng rẻ, tiện giao thông và dạo bộ trung tâm. Ngay đó có Robinson mall.
GH gần ga Hualamphoong (bắt bus số 1 or walk) để đi train đến ga Donmuang ( Sân bay Donmuang) free for Thai, nước ngoài thì khoảng 5-10 Baht.

septemberzi
30-06-2013, 18:09
Hi mọi người! Mình đang lên plan đi Thái 5 ngày 4 đêm có lịch trình dự kiến như sau:
Ngày 1: HCM - BKK - Hua Hin
Ngày 2: Hua Hin
Ngày 3: Hua Hin - Bkk
Ngày 4: Bkk
Ngày 5: Bkk - Hcm

Mình có thắc mắc như sau:
1. Từ sân bay mình có thể đi Hua Hin bằng cách nào và tương tự là từ Hua Hin mình có thể về Bkk bằng cách nào?
2. Trên đường từ Hua Hin về Bkk có điểm du lịch nào đáng xem và có thể dừng lại ko ạ?

Cám ơn.

phanthang
30-06-2013, 18:49
Mấy bạn cho mình hỏi khi đi tàu điện ngầm hay trên cao thì mua vé thế nào vậy?, Cảm ơn các bạn.
Cách mua vé rất dễ... Bạn có thể tham khảo tại đây:

Giới thiệu Tàu điện trên cao BTS (Bangkok Mass Transit System) (https://www.phuot.vn/threads/92960-%C4%90i-ch%C6%A1i-Th%C3%A1i-Lan-c%E1%BA%A9n-th%E1%BA%ADn-k%E1%BA%BBo-b%E1%BB%8B-h%E1%BA%BFt-ti%E1%BB%81n!-%284-2013%29?p=897683#post897683)
... và tại đây:

Giới thiệu Tàu điện ngầm MRT (Metropolitan Rapid Transit) (https://www.phuot.vn/threads/92960-%C4%90i-ch%C6%A1i-Th%C3%A1i-Lan-c%E1%BA%A9n-th%E1%BA%ADn-k%E1%BA%BBo-b%E1%BB%8B-h%E1%BA%BFt-ti%E1%BB%81n!-%284-2013%29?p=897686#post897686)

VenusGR
30-06-2013, 21:13
Hi cả nhà, em muốn hỏi về chuyện đổi tiền một xíu. E tới Bangkok đêm ngày 6 ở ks ibis Sathorn gần MRT Lumphini, sáng ngày 7 em định đi Chatuchak. Giờ em còn 500bath để đi taxi về ks (e xuống don muang). Nếu vậy sáng ngày 7 e đi đổi tiền ở đâu để bắt đầu chuyến ăn chơi đây mọi người :)
Em đọc một số review thấy nhiều người nói cái Buffet Baiyoke nó đông đen chen lấn, có đúng ko vậy mọi người. Đặt qua Thaitourism phải đặt trước mấy ngày vậy anh/chị thik_di_choi? Ăn xong leo lên tầng 84 ngắm cảnh hay sao ạ?

Đa tạ mọi người :)

thik_di_choi
30-06-2013, 22:56
Hi cả nhà, em muốn hỏi về chuyện đổi tiền một xíu. E tới Bangkok đêm ngày 6 ở ks ibis Sathorn gần MRT Lumphini, sáng ngày 7 em định đi Chatuchak. Giờ em còn 500bath để đi taxi về ks (e xuống don muang). Nếu vậy sáng ngày 7 e đi đổi tiền ở đâu để bắt đầu chuyến ăn chơi đây mọi người
Em đọc một số review thấy nhiều người nói cái Buffet Baiyoke nó đông đen chen lấn, có đúng ko vậy mọi người. Đặt qua Thaitourism phải đặt trước mấy ngày vậy anh/chị thik_di_choi? Ăn xong leo lên tầng 84 ngắm cảnh hay sao ạ?

Đa tạ mọi người :)

Ở Thái thì thiếu gì chỗ đổi tiền. Nếu không quá sớm thì bạn có thể vào chợ hoặc các siêu thị

Ngày trước International Buffet chỉ có ở tầng 76. Bây giườ đông quá nên ở tầng 78 nữa. Book qua thaitourismguide thường nó sẽ charge tiền luôn của mình và gửi cho một cái confirm của thaitourismguide và invoice. Sau 1 ngày nó sẽ gửi cho mình confirm của Bayoke và hướng dẫn chi tiết. Nói chung 2 tầng lầu này tương đối đông khách nhưng do thái độ của khách du lịch (đặc biệt China & Vietnam) rất hay chen lần, thậm chí đứng ngay tại chỗ xúc ăn (phản cảm vãi) nên mơi tạo ra cảnh hỗn độn. Thông thường nếu chắc chắn đi bạn book trước 3-4 ngày cho đỡ cập rập. In cái voucher ra cho đàng hoàng. Lên đó kiếm được cái bàn rồi chia nhau mỗi người lấy một đĩa to (khác loại food) rồi về cùng ăn :D. Vé bao gồm observation desk tầng 77 (kính viễn vọng, ... bạn nhìn ava của mình là ảnh của nhóc con chuịp ở đây) và sàn xoay ở ròo tầng 84

darkofdevil
01-07-2013, 03:23
Có ai biết agent bán vé buffet Baiyoke Sky giá rẻ nhắn tin cho mình với nhé.

KTNX
01-07-2013, 14:52
Ngày trước International Buffet chỉ có ở tầng 76. Bây giườ đông quá nên ở tầng 78 nữa. Book qua thaitourismguide thường nó sẽ charge tiền luôn của mình và gửi cho một cái confirm của thaitourismguide và invoice. Sau 1 ngày nó sẽ gửi cho mình confirm của Bayoke và hướng dẫn chi tiết. Nói chung 2 tầng lầu này tương đối đông khách nhưng do thái độ của khách du lịch (đặc biệt China & Vietnam) rất hay chen lần, thậm chí đứng ngay tại chỗ xúc ăn (phản cảm vãi) nên mơi tạo ra cảnh hỗn độn. Thông thường nếu chắc chắn đi bạn book trước 3-4 ngày cho đỡ cập rập. In cái voucher ra cho đàng hoàng. Lên đó kiếm được cái bàn rồi chia nhau mỗi người lấy một đĩa to (khác loại food) rồi về cùng ăn :D. Vé bao gồm observation desk tầng 77 (kính viễn vọng, ... bạn nhìn ava của mình là ảnh của nhóc con chuịp ở đây) và sàn xoay ở ròo tầng 84
Lần trước mình book trang này, đến sớm hơn 1h để nhận chỗ (trên vé họ đưa có ghi số bàn, chứ ko phải ngồi đâu cũng dc), nhưng sẽ dc sắp xếp ngồi gần cửa sổ (nếu đi sớm)
Lần đó mình dc ăn ở tầng 78 toàn khách quốc tế, khách VN đông lém nhưng ở tầng 76 hết.. Yên tâm nha

VenusGR
01-07-2013, 17:32
@ thik_di_choi: thanks anh/chị, e nghe vậy thì yên tâm bớt rồi. Chả là e dắt theo ba mẹ đi nữa nên cũng ko muốn thấy cảnh nhị vị phụ huynh bon chen cho đc miếng ăn T___T

Em xin mạo muội nhờ các bác check giúp lịch trình của em lần nữa để an tâm. Nhà em đi 3 người có 2 vị phụ huỳnh U50, ở ks Ibis Sathorn, gần Lumpini:

Ngày 1: chủ nhật 7/7
Đi MRT đên chợ Chatuchak (9AM - 6PM) ăn sáng, shoping ăn trưa shoping tiếp :D
Taxi về khách sạn khoảng 4-5PM
Đi MRT + BTS đến quán Be My Guest - quán này e coi trên tripadvisor, nhà hàng bên sông, giá trung trung;
Ăn xong đi Terminal 21 gần đó

Ngày 2: Thứ 2 8th - Ayutthaya
Đi Taxi đến Hua lampong, bắt tàu đến Ayutthaya (7:00 - 8:35)
Thuê xe máy đi lòng vòng 1 số điểm như: Ayutthaya Historical Park,Wat Phra Si Sanphet, Wat Suwandararam, Wat Mahathat, Wat Na Phra Men, Wat Chai
Ăn trưa
Chiều ăn chợ nổi cung điện mùa hè Bang Pa-In
Ăn tối ở Ayutthaya luôn (hay là nên quay lại Bangkok ăn nhỉ???)
Trả xe máy và bắt mini van về Bangkok tầm 18:30
Free& Easy

Ngày 3: 9th
Đi taxi tới Grand Palace, Wat Phra kaee sau đi bộ sang Museum of Siam(300)
Ăn trưa ở Crown Kitchen 328 Krungkasem Road, Bangkok 10200, Thailand (một quán khác em coi trên tripadvisor)
Chiều đi Dusit Palace - coi múa Thai lúc 2PM còn sức thì đi luôn Rattanakosin Exhibition Hall
Đi ăn Pad Thai ở tiệm Pad Thai Thip Samai (Pad Thai Pratu Pi), nghe đồn là một trong những tiệm lâu năm nhất bangkok
Taxi về khách sạn
Tối khỏe thì đi khảo khảo Chinatown

Ngày 4: 10th
Đi MRT + BTS tới Victory Momument đi van tới chợ Amphawa
Ăn trưa ở chợ
Về khách sạn cỡ 2PM
Đi Shopping: Siam square, Paragon
Ăn tối : MPK Food Court
Nghỉ ngơi sáng mai ra sân bay sớm :)

Cảm ơn cả nhà nhé!

hiver2winter
02-07-2013, 03:18
@VenusGR:
Ngày 1: Nếu Be My Guest nằm trên sông Chao Phraya thì mình sure với bạn là nó không gần Terminal 21. :P.
Mình search tên nhà hàng trên Google Map thì nó không nằm gần trạm BTS hay MRT nào cả. Bắt buộc bạn sẽ phải sử dụng phương tiện khác như tuk tuk hay taxi. Dựa vào map thì bạn sẽ phải đi tới trạm BTS Krung Thon Buri trên line Silom rồi bắt taxi/tuk tuk đi tiếp.

Ngày 2: Từ Lumpini đi Hua Lamphong thì ngoài taxi bạn có thể đi MRT. Vì bạn đi 3 người nên có thể thuê tuk tuk đi vòng quanh Ayutthaya mình nghĩ sẽ tiếc kiệm và an toàn (Thái lái xe nghịch hướng với mình) hơn.

Các ngày còn lại mình nghĩ là ổn.

lechan
02-07-2013, 10:27
Tớ 4/7 này cũng đi BKK, lần đầu tiên luôn. Ngồi lót dép từ tầng 1 đến giờ mà đọc hoa cả mắt.
Tớ quyết định đổi hết sang USD , chỉ để khoảng 2000 batt để tiện giao dịch thôi. Cũng chưa biết mua cái gì về nữa, lắm người đòi quà quá :))
Đi lang thang ở BKK 3-4 ngày chắc quá đủ cả nhà nhỉ? (vâng, lần này chỉ đi có mỗi BKK rùi vìa)

Anna-Nguyen
02-07-2013, 11:31
Mình có cái sim Thái Land, cần bán lại:
- Thời gian gọi: đến 30 Aug
- Số tiền trong tài khoản: 84.47 bth (total là 100 bth, chỉ mới nt hết 16th thui)
- Mạng: DTAC, gói Happy, chuyên dùng cho traveler, gọi quốc tế chỉ từ 1bth/ph tùy quốc gia

Mua giá 299 bth (210k). Bán 100k
Ai mua thì liên hệ mình theo SDT 090 8832399 hoặc email: [email protected] nha

VenusGR
02-07-2013, 22:12
@hiver2winter: Thanks bạn nhiều nhé <3 <3 Nhờ bạn nói mình mới kiểm lại, hóa ra cái bản đồ của tripadvisor nó mark tầm bậy.
Cái khoảng đi Ayutthaya 1 ngày thì mình thuê tuk tuk nguyên ngày luôn hở, mình đọc topic thấy mọi người nói là tuk tuk tính tiền theo giờ khoảng 100-200 bath gì đó 1 giờ nên thấy mắc quá :(

hoangvanphuong75
04-07-2013, 11:16
VenusGR: Ayuttaya cố đô cổ chỉ có thành cổ và đền đài không rộng lắm, share tuktuk từ ga Ayuttaya vào cổng đền 20 Baht mà cũng gần nữa. Nên nếu giá 100-200B là họ trừ hao vận chuyển 2 chiều và tiền chờ bạn tham quan đền (chắc ít ai vào đó 1 ngày). Nếu được thuê 2 tiếng thì họ cũng sống nổi rồi.

akiko
04-07-2013, 12:43
Xin chào các bạn ngày 4/7/2013 là hum nay minh bay qua BKK, minh o Latana hotel khu Ratchapadisek (ko biết mình viết đúng ko?) cho mình hỏi gần đó có trạm BST nào ko? Mình muốn đi chợ đêm hay mấy khu mua sắm ở patunam, siam, bigc extra... thi mình đi thế nào? Hay giá cả taxi đi ra sao? Thanks mọi người.

akiko
04-07-2013, 13:34
4/7 tớ cũng đi BKK bay chuyến 20h35 cũng đi lần đầu nhưng đi tour :)

Anna-Nguyen
04-07-2013, 13:40
Mình đã bán cái SIM ở trên cho 1 bạn trên Phượt rồi. Báo lại để các bạn biết nha.

NhaySJ
05-07-2013, 09:46
Mọi người ơi, cho mình hỏi mình muốn book phòng hotel hoặc resort ở Thái, nhưng đoàn mình có 3 người vậy, vậy mình có thể book 1 phòng để ở chung 3 người với nhau đc k? Mình có cần phải liên lạc trước với hotel/resort đó để hỏi trc về giá cho người extra không, hay chỉ cần đến đó book 1 phòng rồi cứ đi vào 3 người vậy thôi?
Cảm ơn mọi người trước nhé.

hoangvanphuong75
05-07-2013, 13:26
book twin room, sau đó đến hotel thỏa thuận thêm 1 người vào nữa, chắc chắn là good hơn book 2 room.

thangcb
05-07-2013, 14:20
@thik_di_choi: Lý do bạn disliked bài của mình là gì nhỉ :(

Đơn giản thôi, giá ngân hàng là 700, giá chợ đen là 710 mà bạn bán cho mem phuot với giá cắt cổ 750 như vậy ko dislike cũng uổng :)

tieulong327
05-07-2013, 17:10
Đơn giản thôi, giá ngân hàng là 700, giá chợ đen là 710 mà bạn bán cho mem phuot với giá cắt cổ 750 như vậy ko dislike cũng uổng :)

Oh, thanks bạn đã cho mình biết nhé, do mình đi tour, hdv đổi cho mình tỷ giá là 750 nên mình k biết tỷ giá bên ngoài chỉ có 710. Thành thật xin lỗi mọi người. Vậy bạn nào có nhu cầu thì mình để lại cho các bạn bằng tỷ giá ngân hàng là 700 nha. Thanks :)

hamdichoi
05-07-2013, 17:37
Chào cả nhà,

Mình có một người bạn tháng 10 định đi Thái Lan, lịch trình như sau:
- Ngày 1: đến BKK
- Ngày 2: Bkk - Ko Pha Ngan (hoặc Ko Tao: đang phân vân, nhưng nó muốn đi bơi và hikking là chủ yếu)
- Ngày 3 - 5: Ko Pha Ngan
- Ngày 6: Krabi - Rai Leh
- Ngày 7-8: Rai Leh
- Ngày 9: Rai Leh - Ko Phi Phi Don
- Ngày 10: Phuket
- Ngày 11-14: Phuket
- Ngày 15: Bkk
- Ngày 16: đi về.

Mình thấy trên các trang thông tin nói Ko Pha Ngan nổi tiếng vì Fullmoon party gì đó, không biết tầm đầu - giữa tháng 10 thì có cái Full moon party này không, vả lại thời tiết hình như tháng 10 còn mưa nên có thể đi bơi không thích hợp lắm?
Không biết các acb nào đã đi Ko Tao và Ko Pha Ngan, có nhận xét về 2 điểm này như thế nào?
Nếu mục đích là đi bơi, hikking là chính, thì các địa điểm cũng như lịch trình trên đây, mọi người có góp ý gì cho bạn mình không?
Cảm ơn cả nhà.

nhokapple
05-07-2013, 23:45
Cho em hỏi , Ở mình có ai đi tour từ Phuket đi Phang Nga trong ngày về kg nhỉ , cho em xin cty đó luôn với :p

rinrin
06-07-2013, 00:09
Hi cả nhà,mình dự định làm 1 plan bằng đường bộ từ sài gòn đi bangkok
Ngày khởi hành là thứ 5 11/7 và ngày về là thứ 2 hoặc thứ 3 (15 hoặc 16/7)
Yêu cầu : chỉ vòng vòng trong bangkok,chủ yếu 2 ngày thứ 7 và chủ nhật đi chatuchak
Ace có thể hướng dẫn cho mình được không ^^

thik_di_choi
06-07-2013, 00:59
Tks bạn đã giải thích giùm

Oh, thanks bạn đã cho mình biết nhé, do mình đi tour, hdv đổi cho mình tỷ giá là 750 nên mình k biết tỷ giá bên ngoài chỉ có 710. Thành thật xin lỗi mọi người. Vậy bạn nào có nhu cầu thì mình để lại cho các bạn bằng tỷ giá ngân hàng là 700 nha. Thanks :)
Nói chung mấy bạn HDV chuối quá thôi, các bạn ấy ăn lãi đủ điều, từ việc mua vé tour giá cao, ăn hoa hồng các điểm mua sắm đến đổi tiền tỉ giá trên trời nữa. CN mình đi Thái nên còn thứ 7 nữa ko biết có lấy được xiền của bạn ko. Pm cho mình xem bạn ở đâu để có thể lấy được không nhé :D

VenusGR
06-07-2013, 08:23
Bác thik_di_choi tối nay cũng bay à. Em cũng bay sang Thái tối nay. Bác có sđt Thái hay fb/viber gì ko? Có gì e lạc đường còn cầu cứu bác :P
Em hỏi cf lại xí là đi thăm quan Ayuttaya thì mình thuê tuk tuk nguyên ngày giá 300-400Bath hở??? Sr mấy bác vì e đọc xong vẫn chưa hiểu nên làm thế nào :(

hoangvanphuong75
06-07-2013, 09:38
@nhokapple: anh nghĩ là có tour Phuket-Phangnga. Còn không em tự đi xe Phuket-Phangnga và PK-Krabi xe đi Krabi sẽ dừng ở BXe Phangnga rước thêm khách thời gian đi đến Phangnga khoảng 60-90 ph. Tại BX Phangnga có nhiều kios bán tour ra vịnh, đảo hình như ngày có 2 tour 8AM và 2 PM. Vì lúc anh ở BX Phangnga họ có giới thiệu nhưng anh không quan tâm chỉ dạo Phangnga town và ở đó xem lễ hội, hôm sau về Phuket.
@rinrin: chợ cuối tuần Chaktuchak dễ đi, ngay đó có bến tàu điện, em google là ra.
@hamdichoi: những điểm đến của bạn em thuộc hàng độc, Koh PhaNgan có full moon party, Koh Tao thì tiền thân là đảo hải tặc, anh có guide book nói về 2 nơi này. Những lúc gặp hỏi có người bảo Koh Tao thanh bình và dịch vụ rẻ hơn Pha ngan và Samui. Đi Koh Tao từ Chumphon là gần nhất rồi qua Pha Ngan và Samui.
Rai Leh thì thuê thuyền ngay bến sông của Krabi Town đi gần nghe nói đẹp, không biết có gì ở đó mà 7PM rồi 2 tây balo vẫn thuê thuyền mất hút trong đêm.

hamdichoi
06-07-2013, 09:49
@hoangvanphuong75: em cảm ơn anh đã cho biết thêm 1 số chi tiết. :)
Guidebook mà anh nói, là hard copy hay ebook ạ? Nếu ebook thì anh share cho em được không? Em sẽ gửi lại cho bạn em. Em cảm ơn anh trước. :)
Mà anh nói là điểm bạn em chọn đi thuộc hàng độc là sao ạ? Có ít người VN đi?

hoangvanphuong75
06-07-2013, 09:56
quyển sách nhỏ em, yeah mấy nơi đó giành cho phuot 29 ngày, đi ít ngày thì thường đi nơi quen quen trc.

kankyle
06-07-2013, 10:37
Mọi người cho em hỏi, nếu đi từ BKK ra Pattaya thì nên đi như thế nào, chọn phương tiện nào ? Em ở khu silom, đi 2 người và cả 2 đều có hành lý ký gửi 23kg. E tính đi taxi vì còn hành lý như vậy có ok k ? Và khi từ Pattaya về BKK thì ntn ? Chiều về có xe về thẳng sân bay Suvarnabhumi k? Chuyến buổi sáng sớm nhất từ Pattaya về Suvarnabhumi là mấy h? Vì chuyến bay về Hn lúc 13h nên ít nhất e phải có mặt ở sân bay lúc 10h30, và nên ở khu nào ở Pattaya ? mọi người tư vấn cho em chút nhé ! Thanks all :D

rinrin
06-07-2013, 13:12
@hoangvanphuong75 : ý e hỏi là muốn đi đường bộ từ sài gòn qua bangkok thì cách đi như thế nào ấy ^^

hoangvanphuong75
06-07-2013, 14:19
Có nhiều cách tùy em muốn đi nhanh hay chậm, thành phố nào mà em muốn dừng chân trc khi đến Bangkok. Saigon-Phnomphenh-Siemrep-Poipet-Bangkok. Saigon-Phnomphenh-Koh Kong-Trat-Bangkok.
Saigon-Kratie-Strungtreng-Pakse (Laos) hết 1 ngày xe, hôm sau đi Ubon Thái 23.7 này ở đó có candle festival. Rồi Ubon-Bangkok.

tieulong327
06-07-2013, 19:28
Nói chung mấy bạn HDV chuối quá thôi, các bạn ấy ăn lãi đủ điều, từ việc mua vé tour giá cao, ăn hoa hồng các điểm mua sắm đến đổi tiền tỉ giá trên trời nữa. CN mình đi Thái nên còn thứ 7 nữa ko biết có lấy được xiền của bạn ko. Pm cho mình xem bạn ở đâu để có thể lấy được không nhé :D

Thanks bạn nhiều lắm, nhưng tiếc là mình không thể đổi kịp cho bạn rồi, do mình ở An Giang, tiếc thật :( Hôm bữa mình quên không nói rõ, do cuối tháng này mình mới lên Sài Gòn chơi nên bạn nào đi Thái từ tháng 8 thì mình mới đổi cho bạn đó được :D Vậy bạn nào có nhu cầu đổi Bath thì inbox hoặc liên lạc qua yahoo tieulong327 cho mình nhé. Mình còn 1500 Bath, tỷ giá mình để lại cho các bạn là 700 đồng. Thanks các bạn :)

rinrin
06-07-2013, 23:53
hoangvanphuong75 : e muốn đi theo hướng sài gòn - Phnomphenh - Poipet - Bangkok.Anh có thể hướng dẫn cho e cả 2 chiều đi và về không ^^

hoangvanphuong75
07-07-2013, 07:42
Cách rẻ nhất nhé, SG-PP 8USD, PP-Poipet khoảng 7-8 USD, qua biên giới Thai là Aran đi tuktuk share 20Baht đến ga xe lửa rồi đi xe lửa về Bangkok 41 Baht (1USD khoảng 30Baht). Chiều về cũng vậy, train rồi bus Poipet-Phnomphenh xe Capitol rẻ. Chiều đi nên ghé Siemrep không nên vội vì SR có Angkor, đẹp ăn ngủ rẻ, sáng ra SR-Poipet 4USD. Vậy SG-PP, PP-SR, SR-Poipet. Chiều về ko ghé SR nữa, thẳng Poipet-PP luôn. Đi cửa khẩu Poipet bi giờ phải show 700 USD nhập cảnh Thai.

hoangvanphuong75
07-07-2013, 07:51
@tieulong327: anh đăng ký 1500 Baht đó nhé, bonus sẽ trả lời những câu hỏi mà anh đã phuot qua. OK?

vcuong1909
07-07-2013, 14:25
E lang thang 2 topic cả tháng nay, nhờ các bác xem giúp em lịch trình như vậy đã ổn chưa nhé, do đi ngắn ngày quá nên chắc chỉ lang thang được ở BKK thôi.

Ngày 1: Tới sân bay 13h, về check in Hotel xong chắc khoảng 15h. Em tính tranh thủ đi chợ Chabuchut không biết thứ 6 đã có chưa ạ?
Ngày 2: E có 2 option là đi chợ nổi (giữa 2 chợ nổi Amthawa & Damnoen Saduak thì e nên đi chợ nào hơn) & đi thành cổ Ayutthaya, nên đi chợ nổi hay thành cổ hả các bác?
Ngày 3: Đi boat dọc sông Chao thăm 1 loạt như Grand Palace, các chùa Wat Pho....gì gì đấy nhìu quá e k nhớ nổi. (Chủ nhật mấy chỗ này có mở cửa không ạ)
Ngày 4: Bay về lúc 1h chiều, buổi sáng ở BKK thì tranh thủ đi đâu được các bác nhỉ?

Mong các bác góp ý giúp em, thanks các bác :)

phuongphan82
07-07-2013, 15:24
Hi all!
Gia đình mình đi Thái từ 11 - 14/7 ,em mình đã book khách sạn Prince Palace Hotel - 488/800 Bo Bae Tower, Damrongrak Road, 10100 Bangkok
Vì đây là lần đầu đi nên chưa có kinh nghiệm gì cả ,xin các bạn giúp mình:
- Từ sân bay Don Mueang về đến khách sạn tầm khoảng bao nhiêu tiền taxi?
- Gần khách sạn Prince palace tiện tham quan địa điểm nào ?
- Mình muốn đi Hoàng Cung , chợ Pratunam , chợ Chatuchak , chợ nổi & ăn buffet ở Baiyoke , với thời gian đi 4 ngày 3 đêm : Ngày đầu đến DongMuong lúc 19.25PM , ngày cuối bay về 7.45AM- thì mình phải sắp xếp lịch trình như thế nào cho phù hợp?
Mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn , mình cảm ơn rất nhiều!

tieulong327
07-07-2013, 15:31
@tieulong327: anh đăng ký 1500 Baht đó nhé, bonus sẽ trả lời những câu hỏi mà anh đã phuot qua. OK?

Anh inbox cho em số ĐT của anh nhé. Em lên SG sẽ alo cho anh. Thanks anh :)

thuhangtrinhhp
07-07-2013, 17:10
Cho mình hỏi tour Phiphi từ Krabi nó có chịu trả mình ở Phuket không?

NangCaoNguyen
07-07-2013, 20:55
Cho mình hỏi tour Phiphi từ Krabi nó có chịu trả mình ở Phuket không?

Ko bạn nhé từ Krabi và Phuket ra sẽ có 1 bãi tắm chính giữa 2 tỉnh. Bạn hỏi speed boat của Phuket llấy giá về Phuket Là bn

rinrin
07-07-2013, 22:14
Đi = xe của hãng nào anh?từ sg-pp,pp-poipet.
Vậy chiều từ pp nhập cảnh vào thái phải đóng 700usd hả anh?còn cửa khẩu nào khác rẻ hơn không ạ?

DWanhduy
08-07-2013, 00:45
Các anh chị ơi, gấp lắm rồi, cho em hỏi cái này nhé. Đầu tháng 8 em bay qua Thái rồi, lần này là đi lần thứ 4( 2 lần đi tour và 2 lần đi bụi ), lần trước đi 2 người nên ko sao, bây giờ em đi 3 người. Lần trươc1 em ỡ Khaosan, giá phòng rẽ nhưng tiền taxi cứ 200B 1 lần đi nên tốn kém quá, chỉ dám hy sinh 1 ngày 400B đi về nên chả chơi được bao nhiêu. lần này em đi 4 người và muốn ở 1 trong 4 khu là Pratunam, Siam, Sukhumvit và Silom. Lựa chọn của em là nếu đc ỡ khu Pratunam là OK nhất. Em biết khách sạn ỡ mấy khu này thì giá hotel nó mắc rồi. Vấn đề nan giải là có ai trong mấy anh chị từng đi 3 người ở trong 1 phòng không. Em cũng học ngành Hospitality nhưng khỗ là em bên F&B chứ không phải Room nên em không biết.

Nên có ai biết khách sạn nào ngay trung tâm giá rẽ mà nó cho ở 3 người trong phòng 2 người không ạ, nếu có ghế sofa dài thì càng tốt ạ. Em ỡ 4 đêm, chi phí dưới 3 triệu cho 4 đêm ( nếu rẽ hơn thì càng tốt ạ). Ai có kinh nghiệm rồi thì share cho em với nhé, phụ huynh em hối em đặt phòng hoài T_T

Thêm cái nữa là lần trước em đi BTS cũng ít và toàn đi gần nên giá vé em không rõ, có ai rãnh nói lại chi tiết giá vé cho em đi không ạ, vì nếu đi xa và giá vé 3 người gần bằng taxi thì cũng khó ạ. Vì khách sạn hiện tại em đang dự tính là Nasa Vegas mà em thấy nó xa quá, đi tới 3 hay 4 trạm mới tới trung tâm. Ai có khách sạn nào tốt hơn và giá rẽ xin cho em biết nhé. Cám ơn mọi người nhiều.

Tiến Đạt
08-07-2013, 01:26
Các anh chị ơi, gấp lắm rồi, cho em hỏi cái này nhé. Đầu tháng 8 em bay qua Thái rồi, lần này là đi lần thứ 4( 2 lần đi tour và 2 lần đi bụi ), lần trước đi 2 người nên ko sao, bây giờ em đi 3 người. Lần trươc1 em ỡ Khaosan, giá phòng rẽ nhưng tiền taxi cứ 200B 1 lần đi nên tốn kém quá, chỉ dám hy sinh 1 ngày 400B đi về nên chả chơi được bao nhiêu. lần này em đi 4 người và muốn ở 1 trong 4 khu là Pratunam, Siam, Sukhumvit và Silom. Lựa chọn của em là nếu đc ỡ khu Pratunam là OK nhất. Em biết khách sạn ỡ mấy khu này thì giá hotel nó mắc rồi. Vấn đề nan giải là có ai trong mấy anh chị từng đi 3 người ở trong 1 phòng không. Em cũng học ngành Hospitality nhưng khỗ là em bên F&B chứ không phải Room nên em không biết.

Nên có ai biết khách sạn nào ngay trung tâm giá rẽ mà nó cho ở 3 người trong phòng 2 người không ạ, nếu có ghế sofa dài thì càng tốt ạ. Em ỡ 4 đêm, chi phí dưới 3 triệu cho 4 đêm ( nếu rẽ hơn thì càng tốt ạ). Ai có kinh nghiệm rồi thì share cho em với nhé, phụ huynh em hối em đặt phòng hoài T_T

Thêm cái nữa là lần trước em đi BTS cũng ít và toàn đi gần nên giá vé em không rõ, có ai rãnh nói lại chi tiết giá vé cho em đi không ạ, vì nếu đi xa và giá vé 3 người gần bằng tãi thì cũng khó ạ. Vì khách sạn hiện tại em đang dự tính là Nasa Vegas mà em thấy nó xa quá, đi tới 3 hay 4 trạm mới tới trung tâm. Ai có khách sạn nào tốt hơn và giá rẽ xin cho em biết nhé. Cám ơn mọi người nhiều.

Mình hay ở khách sạn này, ngay khu Pratunam luôn, cách bigC 5p đi bộ, đi tàu điện từ sân bay về đến bến gần ks rồi đi bộ cũng tầm 10p
http://www.agoda.vn/asia/thailand/bangkok/bangkok_city_inn_hotel.html?asq=K6u3PM57cnhUEInlew 7CtBX%2bt%2fSsqSOcD%2fbmizzYCejQl1TuSlHxbNUqxpbY84 aqINpTYHscXuS70Smj2dcYKcSvjxTtHvwK%2ffHkekigCAsZRX MdFNwOyVbdcYIQIYwGaMhJdqUYZBc96u7QyI%2fEA1t0ZaJWLL XTG5DPbEDyaGGJrlxtumrVgIHj4iSkpQKWANWLnwmIDvOFJAEM mb%2fdHvO1De3KG0MnS3CnzrTCjlntmyKp5xZRGeX9cXuGhPXJ 4vYBSd86EVFMQNW14nE%2fIg%3d%3d&tyra=1|6

hoangvanphuong75
08-07-2013, 07:33
@rinrin: SG-PP xe Khải Nam, PP-SR xe Capitol ngủ 1 đêm SR, SR-Poipet xe Capitol. 700USD là em cho hải quan xem là em có tiền đi dulich, không phải đóng cho hải quan! Em phải ngủ 1 đêm ở SR cho khỏe, biết SR, sáng khởi hành đi Poipet thì mới đi được xe lửa Aran về Bangkok. Không đi thẳng PP-Poipet mệt, không còn xe lửa, chiều về thì thẳng Poipet-PP xe Capitol rẻ.
@thuhangtrinhhp: Krabi port bán vé giá gốc Krabi-Phiphi-Phuket by boat giành cho khách tự đi, mua open ticket Krabi-Phiphi-Phuket rẻ hơn mua tách Krabi-Phiphi, Phiphi-Phuket.

hoangvanphuong75
08-07-2013, 07:49
@DWanhduy: em check Bangkok Youth Hostel xem YHA nổi tiếng giành cho young tự du lịch, tiền thừa ra mua sắm, ăn uống.

rinrin
08-07-2013, 13:10
hoangvanphuong75 : dạ e cám ơn a,a có số đt không,có gì không hiểu thì e liên lạc cho dễ ^^

DWanhduy
08-07-2013, 14:10
@DWanhduy: em check Bangkok Youth Hostel xem YHA nổi tiếng giành cho young tự du lịch, tiền thừa ra mua sắm, ăn uống.
Em check rồi ạ, ks này ko họp cho gia đình anh ơi T_T. Dù sao cũng cám ơn ạ

DWanhduy
08-07-2013, 14:11
Mình hay ở khách sạn này, ngay khu Pratunam luôn, cách bigC 5p đi bộ, đi tàu điện từ sân bay về đến bến gần ks rồi đi bộ cũng tầm 10p
http://www.agoda.vn/asia/thailand/bangkok/bangkok_city_inn_hotel.html?asq=K6u3PM57cnhUEInlew 7CtBX%2bt%2fSsqSOcD%2fbmizzYCejQl1TuSlHxbNUqxpbY84 aqINpTYHscXuS70Smj2dcYKcSvjxTtHvwK%2ffHkekigCAsZRX MdFNwOyVbdcYIQIYwGaMhJdqUYZBc96u7QyI%2fEA1t0ZaJWLL XTG5DPbEDyaGGJrlxtumrVgIHj4iSkpQKWANWLnwmIDvOFJAEM mb%2fdHvO1De3KG0MnS3CnzrTCjlntmyKp5xZRGeX9cXuGhPXJ 4vYBSd86EVFMQNW14nE%2fIg%3d%3d&tyra=1|6

Mình check rồi bạn à, giá phòng ok mà phòng hơi nhỏ, thanks bạn nhé

DWanhduy
08-07-2013, 14:12
Ai cho em biết hiện tại giá vé BTS bên Thái nó như thế nào rồi được không ạ. Nếu đi xa nhất thì là 42B hay 50B ?

Còn cái bufet trên Bayoke, thaitourism nó bán 700B/person nhưng ai book rồi cho em hỏi là web đó nó có tính phí chuyển đổi ngoại tệ khi mình book = visa ko ????

hoangvanphuong75
08-07-2013, 16:37
@DWanhduy: những câu hỏi của em nó không khớp với hoàn cảnh của em thì phải, Phụ huynh em chắc không bắt em plan và tính kỹ như vậy đâu. Mọi thứ nó có giá quy định hết rồi BTS là của nhà nước em ạ, giành thời gian cho vui chơi, ăn uống, Let it be, tới ngày rồi bay, vẫn rẻ hơn mua tour.

nguyendaovu
08-07-2013, 17:57
Cho mình hỏi chút: mình muốn đi từ Bangkok về Pakchong thì đi xe bus ở chỗ nào vậy. Và giá cả thế nào ?
(định tìm đường đi 1 mình từ Sài Gòn đến Pakchong bằng xe bus)

thuhangtrinhhp
08-07-2013, 20:31
@hoangvanphuong75: cám ơn bác nhưng trên tinh thần nghỉ dưỡng và tiết kiệm chi phí em đã book vé bay thẳng đến Phuket rồi, bỏ qua Krabi (lần sau nếu có cạ sẽ ghé) và Phiphi (đã đi).

luudanchua
08-07-2013, 21:34
Mấy bạn cho mình hỏi ăn buffet ở Bayoke tới mua vé trực tiếp rồi vào luôn được không hay phải book trước qua mạng?

rinrin
08-07-2013, 22:44
hoangvanphuong75 : à a ơi cho e hỏi nên thuê khách sạn nào gần để đi chatuchak ạ,rẻ rẻ 1 tí ^^

DWanhduy
08-07-2013, 22:49
@DWanhduy: những câu hỏi của em nó không khớp với hoàn cảnh của em thì phải, Phụ huynh em chắc không bắt em plan và tính kỹ như vậy đâu. Mọi thứ nó có giá quy định hết rồi BTS là của nhà nước em ạ, giành thời gian cho vui chơi, ăn uống, Let it be, tới ngày rồi bay, vẫn rẻ hơn mua tour.
Dạ tại vì có gia đình đi theo nên mới tính plan kĩ đễ họ trả tiền đó ạ. Nếu không có phụ huynh thì em ở dạng dorm rồi. Thanks anh.

vnprobiker
08-07-2013, 23:11
Hello mọi người, sáng T4 10/7 này e đi Thái Lan đến 14/7 về... có bác nào đi chung ngày ko? Nhập hội đi chơi cho vui ^^

Nhóm e đi có 3 đứa con trai nên hơi buồn hehe

hoangvanphuong75
09-07-2013, 06:54
Chaktuchak ở xa trung tâm, ở khu đó buồn, em cứ ở YHA Bangkok youth hostel có dorm. Đón bus 77 đi đến đó, ở trung tâm tiện, cuốc bộ quanh đó cũng thú vị. Khi ở YHA em cũng đi bộ được đến bến tàu Thaksin Kwai để dạo sông Chao Phraya, Wat Arun, Hòang Cung...
@nguyendaovu: bus Saigon-PP, PP-Poipet, qua cửa khẩu Thái share tutuk đến bến xe Aran, bus Aran-Khorat, Khorat-Pak Chong. Vì bạn không qua Bangkok, nên nếu muốn đi nhanh thì không ghé Siemrep mà đích là Poipet để qua Aran, trường hợp đi từ Bangkok thì đi xe lửa line Northeast 6 tiếng tới Pak Chong, ra ga Hualamphoong ở Bangkok,quầy vé người ta chỉ cách mua vé

kankyle
09-07-2013, 10:44
Em cần thông tin đi từ Pattaya về thẳng sân bay suvarnabhumi vào buổi sáng (ít nhất 10h30 phải có mặt tại sân bay), 2 ng đều có hành lý to 23kg thì nên đi ra sao ? Đi bus hay taxi ? Và đi như thế nào ?

win-nhatrang
10-07-2013, 11:01
Mình dự định làm một chuyến đi Tam Giác Vàng chuyến này, sẽ đến BKK 27/8 và sẽ đi tiếp lên phía bắc. Cả nhà cho mình hỏi thăm là KS Shadow Inn (550 Vanich 1, Wat-Koh, Sampathawong, Bangkok, Bangkok) ở có thuận tiện để đi tham quan ko? Từ Don Muang về đên KS thì phải đi các tuyến xe bus nào cho nhanh ah?

akiko
11-07-2013, 17:37
mang ra cửa hàng vàng đối diện của tây chợ bến thành đổi tỉ giá 705 mình mới đổi hum 5/11/2013

Silic
15-07-2013, 19:13
Các pro cho hỏi, bên Thái bắt taxi ra sân bay vào lúc sáng sớm có dễ không?
Mình định bay chuyến 6:40am. Khởi hành từ khu Silom ra sân bay Đôn Mường.
--> chắc khoảng 4:30 là phải bắt xe, mà k biết có dễ bắt không.

Pro nào biết trả lời giúp nhé, thank you!!!!

hoangvanphuong75
15-07-2013, 20:06
Dễ, nhóm của anh đón 4AM ở Nasa Vegas hotel đi Donmuang 280B, Silom càng dễ đón (nhớ trả giá ).

Silic
15-07-2013, 22:06
Dễ, nhóm của anh đón 4AM ở Nasa Vegas hotel đi Donmuang 280B, Silom càng dễ đón (nhớ trả giá ).

Thanks anh!
Anh hoangvanphuong sẵn cho em hỏi về việc booking New Road Guesthouse, trước a ở đó book thế nào ạ? Tại em k thấy chỗ book trên web của nó. Phone nó hay sao ạ anh? Hay book qua mấy booking website?

Silic
15-07-2013, 22:11
Mình dự định làm một chuyến đi Tam Giác Vàng chuyến này, sẽ đến BKK 27/8 và sẽ đi tiếp lên phía bắc. Cả nhà cho mình hỏi thăm là KS Shadow Inn (550 Vanich 1, Wat-Koh, Sampathawong, Bangkok, Bangkok) ở có thuận tiện để đi tham quan ko? Từ Don Muang về đên KS thì phải đi các tuyến xe bus nào cho nhanh ah?

Có bài viết của 1 anh bạn chỉ cách từ SB Đôn Mường về city nè
http://baynhe.vn/huong-dan/cach-di-tu-san-bay-don-muang-vao-trung-tam-bangkok

Còn ks bạn ở đâu thì chọn tuyến đường đi cho phù hợp.

thik_di_choi
15-07-2013, 23:11

Taxi BKK gần như 24/24. Hôm nọ mình cũng đi tư Nasa Vegas ra DMK ko đi Tollway mất 180B bằng meter(23.8km). Kinh nghiệm là càng gần khu du lịch như Khaosan, Siam, Pratunam taxi càng bắt chẹt khách du lịch về việc ko bật meter. Bây h mình cứ thấy taxi là nhảy lên, nói điểm đến xong yêu cầu bật meter, không bật tớ xuống. Đa phần là ăn theo meter. Một điều nữa là nếu kẹt xe thì meter nhẩy bình thường

Silic
16-07-2013, 12:09
Taxi BKK gần như 24/24. Hôm nọ mình cũng đi tư Nasa Vegas ra DMK ko đi Tollway mất 180B bằng meter(23.8km). Kinh nghiệm là càng gần khu du lịch như Khaosan, Siam, Pratunam taxi càng bắt chẹt khách du lịch về việc ko bật meter. Bây h mình cứ thấy taxi là nhảy lên, nói điểm đến xong yêu cầu bật meter, không bật tớ xuống. Đa phần là ăn theo meter. Một điều nữa là nếu kẹt xe thì meter nhẩy bình thường

Ah, bạn cho hỏi thêm là bên đó có taxi 7 chỗ k nhỉ? Thanks!
(Nhóm mình đi đến 16ng lận, nếu 4 chỗ phải ít nhất 4 xe).

thik_di_choi
16-07-2013, 17:22
Có nhưng cực ít nhé. mà đội 7 chỗ cực chảnh, không bao h bật meter. Đi 4 cái đi cho nó lành

HanoiCorner
17-07-2013, 09:23
Mình có 5 ngày 4 đêm cho chuyến đi Thailand sắp tới, bay VJA nên giờ bay cũng đẹp và được sân bay Suvarnabhumi.
Lần trước đã đi BKK và Pattaya rồi, lần này định đi Phuket nhưng thấy vé máy bay cũng mắc, chi phí ks ăn chơi cũng mắc mà mình thì kinh tế không dư dả nhiều. Đang định chuyển hướng sang đi Hua Hin cho gần.
Hua Hin về đi lại thì cũng bus như từ BKK đi Pattaya, chi phí cũng tương tự. Có điều là Hua Hin không sôi động kiểu ăn chơi như Pattaya - mình cũng thích nghỉ ngơi thư giãn nhẹ nhàng thôi.
Vậy cho mình hỏi từ sân bay Suvarnabhumi có thể bắt bus thẳng tới Hua Hin không, và mua vé xe đón xe ở đâu?
Hua Hin có thực sự là lựa chọn tốt sau Phuket và Pattaya hay có lựa chọn nào hơn không???

Silic
17-07-2013, 10:30
Mình có 5 ngày 4 đêm cho chuyến đi Thailand sắp tới, bay VJA nên giờ bay cũng đẹp và được sân bay Suvarnabhumi.
Lần trước đã đi BKK và Pattaya rồi, lần này định đi Phuket nhưng thấy vé máy bay cũng mắc, chi phí ks ăn chơi cũng mắc mà mình thì kinh tế không dư dả nhiều. Đang định chuyển hướng sang đi Hua Hin cho gần.
Hua Hin về đi lại thì cũng bus như từ BKK đi Pattaya, chi phí cũng tương tự. Có điều là Hua Hin không sôi động kiểu ăn chơi như Pattaya - mình cũng thích nghỉ ngơi thư giãn nhẹ nhàng thôi.
Vậy cho mình hỏi từ sân bay Suvarnabhumi có thể bắt bus thẳng tới Hua Hin không, và mua vé xe đón xe ở đâu?
Hua Hin có thực sự là lựa chọn tốt sau Phuket và Pattaya hay có lựa chọn nào hơn không???

Website dưới đây có thông tin xe đi Bangkok - Hua Hin, bạn vào check nhé.
http://www.sawadee.com/transfer/

Giá vé Bangkok-Phuket đang có kmai mà:
- Bên Air Asia có vé 20USD.
- Bên Nok Air đang khuyến mãi 1000 - 1100B, tính ra khoảng 700-800/lượt, cũng đâu mắc lắm đâu bạn.
Nhưng k biết lịch bạn đi có đúng vào travel period của vé kmai k thôi.

Lượt về bạn nếu có vé rẻ thì mua tiếp, k đi bus cũng dc mà (~400-500K).

Hua Hin cũng là 1 nơi mà Lonely planet recommend. Tùy bạn thích thế nào thôi. :)

Moonnguyen
17-07-2013, 11:22
Mọi người cho em hỏi khách sạn nào ở gần Pratunnam tiện mua sắm mà gia khoang 600k ?lần trứoc em ở my hotel nhưng ko thích thái độ của nó đối với người Việt( cảm nhận của em).Em đặt hộ cho nhóm bạn em 4 người mà ko 1 người nào biết tieng anh

thik_di_choi
18-07-2013, 13:03
Ai bảo ở Phuket mắc. Rẻ hơn Vn là cái chắc. Ai cần thông tin Phuket thì hỏi, mình sẽ tả lời

___zen
18-07-2013, 13:50
tụi em là sinh viên lần đầu tiên đi Thái , em muốn hỏi 2 khách sạn này (naga vegas hotl 44 Sukhumvit 71 - Ramkhamhaeng Road, Suanluang, Bangkok, 10250 Bangkok với sawasdee welcome inn 5-7 Soi Rongmai, Chao Fa Rd., Phanakorn, Bkk., Bangkok, Thailand ở khaosan) thì khách sạn nào gần trung tâm , dễ đi lại , mua sắm , ăn chơi hơn ? Giá cả thì em xem trên booking.com dao động <2tr cho 6 đêm , hợp cho túi tiền sinh viên tụi em
Và từ don muang đến khách sạn đó đi như thế nào ?
tks ạ

BeIn
18-07-2013, 15:45
Chào các bác, mùng 5/8 này em có đi BK và Phuket, Các bác chỉ giúp em cách xuống chợ nổi Damnoen Saduak với ạ. Và em muốn đi khoảng 8, 9h tối bằng bus thì có an toàn ko ạ. Vì muốn sáng hôm sau tinh mơ enjoy luôn nó mới đẹp. Các bác tư vấn giúp em luôn là ở KS dưới đó ta ngủ ở đâu vs nhé.
Thanks các bác nhiều :D

babypainting
18-07-2013, 16:31
Thanks anh!
Anh hoangvanphuong sẵn cho em hỏi về việc booking New Road Guesthouse, trước a ở đó book thế nào ạ? Tại em k thấy chỗ book trên web của nó. Phone nó hay sao ạ anh? Hay book qua mấy booking website?

Anh hoangvanphuong cho em hỏi luôn cái này đi ah, tuần sau tụi em 5 đứa con gái cũng qua Thái rùi, và ở New Road Guesthouse luôn. Không biết tụi em đi từ Don Muong về ksan thì đi bằng gì thì tiện nhất ah? Nếu đi taxi thì tốn khoảng bn là hợp lý ah?
Tkx anh nhìu

thik_di_choi
18-07-2013, 16:38
tụi em là sinh viên lần đầu tiên đi Thái , em muốn hỏi 2 khách sạn này (naga vegas hotl 44 Sukhumvit 71 - Ramkhamhaeng Road, Suanluang, Bangkok, 10250 Bangkok với sawasdee welcome inn 5-7 Soi Rongmai, Chao Fa Rd., Phanakorn, Bkk., Bangkok, Thailand ở khaosan) thì khách sạn nào gần trung tâm , dễ đi lại , mua sắm , ăn chơi hơn ? Giá cả thì em xem trên booking.com dao động <2tr cho 6 đêm , hợp cho túi tiền sinh viên tụi em
Và từ don muang đến khách sạn đó đi như thế nào ?
tks ạ

Nasa Vegas to đùng, chuyên nghiệp và giá cả ngon mỗi tội xa và cấm tiệt smoking. Tuy nhiên phương tiện công cộng thì dễ đi.
Sawasdee thì gần khu Khaosan, tối chơi với tây balo thì tiện, nhiều quán ăn vặt nhưng phương tiện công cộng ít, taxi thì toàn chặt chém khách vì khu đấy nhiều khách du lịch

Nếu coi khu Siam, Silom và Pratunam là trung tâm mua sắm thì cả 2 nơi tương đương nhau. Khaosan gần hơn một tí. Nasa Vegas gần Nana soi và Patpong hơn.

Silic
18-07-2013, 22:04
Anh hoangvanphuong cho em hỏi luôn cái này đi ah, tuần sau tụi em 5 đứa con gái cũng qua Thái rùi, và ở New Road Guesthouse luôn. Không biết tụi em đi từ Don Muong về ksan thì đi bằng gì thì tiện nhất ah? Nếu đi taxi thì tốn khoảng bn là hợp lý ah?
Tkx anh nhìu

Có bài viết của 1 anh bạn chỉ cách từ SB Đôn Mường về city.
http://baynhe.vn/huong-dan/cach-di-t...ng-tam-bangkok

--> Mình rút ra được 3 cách share cho bạn tham khảo thôi, còn bạn tự chọn phương án tốt nhất cho mình.
1. Taxi
Dùng meter hoặc trả giá: 250B-300B (tính luôn 50B phí sân bay) cho quãng đường từ SB -> New road GH (~29km)
Nhóm bạn 5 người, bắt taxi thì lở cỡ, theo như bạn ở trên dd thì xe 7 chỗ hơi hiếm.

2. Đi tàu hỏa đến ga Hua Lam Phong (5-10B, 1h)
Đi bộ từ Hua Lam Phong đến GH (~1.5km)
=> cực rẻ... hehe (có cái nếu nhiều hành lý thì mệt)

3. Đi bus số 59, giá 10-25B/person (còn vài số khác cũng đi được) xuống trạm nào gần có BST, bắt BST đến trạm Saphan Taksin, đi bộ lại GH (~900m)

hoangvanphuong75
19-07-2013, 09:12
@babypainting: bạn silic đã trả lời giúp rồi, em nên đi train rẻ ko kẹt xe, đến Hualamphoong đi bộ coi như dạo phố, ko thì tuktuk về cũng gần, GH này gần Post Office Bangkok, gần Surawong cắt Charoen Krung, quanh đó là trung tâm bán đá quý, sáng ra đi tàu dạo sông bến gần Bưu Điện, Sheraton hotel sẽ gần hơn bến Thaksin Saphan 1 bến sông!
@zen: Nasa gần airport link Ramkhamhaeng, đối diện Nasa là trạm xe lửa Sukhumvit free ra Hualamphoong, con đường bên hông Nasa có trạm bus 115 ra Silom, ra Thaksin Saphan để đón tàu dạo sông, trạm bus bên kia đường đối diện trạm bus 115 là hướng đi sân bóng quốc gia Thái. Đi shuttle bus free từ Donmuang đến SB Suvarnambhumi, sau đó đi airport link đến trạm Ramkhamhaeng, Nasa là hotel cao trước mặt.

KTNX
19-07-2013, 15:07
@zen: Nasa gần airport link Ramkhamhaeng, đối diện Nasa là trạm xe lửa Sukhumvit free ra Hualamphoong, con đường bên hông Nasa có trạm bus 115 ra Silom, ra Thaksin Saphan để đón tàu dạo sông, trạm bus bên kia đường đối diện trạm bus 115 là hướng đi sân bóng quốc gia Thái. Đi shuttle bus free từ Donmuang đến SB Suvarnambhumi, sau đó đi airport link đến trạm Ramkhamhaeng, Nasa là hotel cao trước mặt.
cái shuttle bus free bạn sẽ ko đi được vì ko có boarding pass chuyến bay kê tiếp.
còn trạm xe lửa mình thây có xe lửa có có thây trạm nó dừng lại đâu???

hoangvanphuong75
19-07-2013, 19:14
Sao vậy, họ cần boarding pass của AA ngày hôm đó, vidu HCM-Bangkok. Trạm ga xe lửa Sukhumvit hoạt động buổi sáng, bạn phải biết lịch tàu chạy và stop tại ga này.

babypainting
20-07-2013, 15:58
Tuần sau em với mấy đứa bạn nữa đi Thailand ah (5 nữ) từ 26/7 đến 1/8, sau khi tìm hiểu thông tin các anh chị hướng dẫn trên mạng, em có lên lịch chương trình sơ sơ như thế này, mọi người xem giúp em có ổn không hay còn cần chỉnh gì nữa ah:

Ngày 1: 26/7 bay chuyến 9.45 sáng đến bkk lúc 11.10
Ở New Road Guesthouse nên sẽ đi airport bus A1/A2 về trạm Mochit, đi tiếp MRT về trạm Hua Lamphong và đi bộ tiếp đến ks
Sau khi check-in thì đi MRT/Train ra khu Siam chơi, dạo quanh các khu TTTM Siam Paragon, Terminal 21, MBK, etc. shopping đến tối

Ngày 2: 27/7
Dậy sớm đi thuyền ở bến Sathorn (trạm BTS Siphan Taksin gần ks) dọc sông Chao Phraya ngắm tp, đến tham quan Hoàng Cung, Chùa Phật Ngọc, Chùa Vàng
Ăn trưa và đi chợ Chatuchak
Chiều về lại ks cất đồ - Đi tiếp bằng MRT/Taxi ra khu Pratunam ăn tối, foot massage & shopping (BigC)

Ngày 3: 28/7
Ăn sáng quanh ks. Check-out ra sân bay đi Phukhet chuyến 10.50 sáng (cái này thì bọn em đi từ ks khoảng từ 8h có kịp không ạ vì nghe nói là đường kẹt xe lắm)
Đến Phukhet lúc 12.15 trưa có xe của Mr. Chai pick up về ks (Loveli Boutique Guesthouse)
Nghỉ ngơi, tắm biển, chụp hình đến tối ra khu Bangla ăn vặt, bar
Đi show Simon suất 9h tối đã book trước của Mr. Chai (600 bath VIP seat + transfer ks)
Hết show 10h về lại ks hoặc chơi tiếp Bangla road

Ngày 4: 29/7
Dậy sớm đi tour đảo PhiPhi đã book trước của Mr. Chai (1,200 bath speed boat)
Chiều về lại ks nghỉ ngơi, dạo chợ đêm Paton ăn vặt

Ngày 5: 30/7
Ngày này em chưa biết nên làm gì vì sẽ bay chuyến 9h tối về lại BKK. Em tính thuê xe máy (khoảng 150 bath/ngày hoặc xe của Mr. Chai trong 1 buổi sáng khoảng 1,200 bath) để đi dạo đảo: Tượng Big Buddha, Wat Chalong, etc. có khả thi không ah? Hay là chỉ nghỉ ngơi, tắm biển, chơi bời quanh Patong?
Yêu cầu ks cho check out late khoảng 2-3h chiều, gửi đồ tại ks rồi đi ra Jungceylon Mall chơi, ăn uống giết thời gian đến 7h tối Mr. Chai pick up ra sân bay về BKK
Do tụi em tách thành 2 chuyến khác nhau (đợt đó canh vé rẻ ah) nên 1 bạn bay chuyến 9h tối (đến bkk 10.20) và 4 người còn lại bay chuyến 11 tối (đến bkk 12.30 sáng hôm sau). Tụi em đặt phòng ở bkk ở Diamond Bangkok Apartment thì lúc đến sân bay BKK lên tầng 4 departure lại để đi taxi về thẳng ks luôn thì khoảng bn tiền 1 xe ạh?

Ngày 6: 31/7
Dậy sớm đi tour Safari World ==> Em muốn hỏi là bây giờ em chưa đặt online vì mấy bạn đang còn dùng dằng chưa muốn đi, nếu vậy thì khi đến nơi rồi có chỗ nào để đặt giá rẻ hơn mua trực tiếp (package gồm lunch + transfer) không ạh? Hay là đến lúc cuối rồi online đặt trên Hotels2thailand?
Nếu ngày này không đi Safari World thì địa điểm nào tụi em nên đi chơi ạh?

Ngày 7: 1/8
Nghỉ ngơi tại ks - Ăn sáng/trưa sớm để 1 bạn ra sân bay Suvarnabumi bay chuyến 1.50 chiều, 4 người còn lại ra sân bay Don Muong bay chuyến 3.55 chiều)

Mọi người giúp em với ạ vì t6 tuần sau em bay rùi :) Em cảm ơn nhìu ah

NangCaoNguyen
20-07-2013, 16:23
Ngày 4: 29/7
Dậy sớm đi tour đảo PhiPhi đã book trước của Mr. Chai (1,200 bath speed boat)
Chiều về lại ks nghỉ ngơi, dạo chợ đêm Paton ăn vặt

Bạn mua đắt rồi ai cũng tâm lý có thấy tiện nên book. Chứ Đã ra tới Bangla road rồi thì ng ta bán 900bath thôi. Giống y hệt

lehieu76
20-07-2013, 17:35
Hi các bác,
Em đang chuẩn bị đi phượt Thái Lan - Campuchia nên còn thắc mắc vụ này.
Vì em có thằng bạn vừa đi hãng Vietjetair từ Sài Gòn nhưng bị nhân viên không cho bay vì không có vé chiều về, nó cũng định đi đường bộ về như em mà. Cuối cùng phải mua tạm vé VietnamAirlines chiều về để nó cho qua và về hoàn vé lại các bác ah.
Vậy em muốn hỏi có luật nào hoặc quy định nào của An ninh sân bay không cho phép hành khách làm thủ tục bay và xuất cảnh vì không có vé chiều về không? Ai muốn về đường bộ thì làm thế nào?
Đã bác nào gặp và xử lý được tình huống này chưa ah?

babypainting
20-07-2013, 20:44
Bạn mua đắt rồi ai cũng tâm lý có thấy tiện nên book. Chứ Đã ra tới Bangla road rồi thì ng ta bán 900bath thôi. Giống y hệt

Thật không bạn? Vì mr chai cũng nói có tour 900bath nữa nhưng k nhận được nhiều feedback tốt. Mấy chị bạn mình đi đặt tour cũng khoảng 1000-1200bath nên mình nghĩ là ok rồi. Sợ rẻ qá mà chất lượng k tốt thì k vui :(

Silic
20-07-2013, 21:54
Tuần sau em với mấy đứa bạn nữa đi Thailand ah (5 nữ) từ 26/7 đến 1/8, sau khi tìm hiểu thông tin các anh chị hướng dẫn trên mạng, em có lên lịch chương trình sơ sơ như thế này, mọi người xem giúp em có ổn không hay còn cần chỉnh gì nữa ah:

Ngày 1: 26/7 bay chuyến 9.45 sáng đến bkk lúc 11.10
Ở New Road Guesthouse nên sẽ đi airport bus A1/A2 về trạm Mochit, đi tiếp MRT về trạm Hua Lamphong và đi bộ tiếp đến ks
Sau khi check-in thì đi MRT/Train ra khu Siam chơi, dạo quanh các khu TTTM Siam Paragon, Terminal 21, MBK, etc. shopping đến tối

Mọi người giúp em với ạ vì t6 tuần sau em bay rùi :) Em cảm ơn nhìu ah

Hình có tuyến xe buýt đi thẳng từ sb đến ga Hualamphong luôn mà, bạn chia ra 2 đoạn chi cho cực vậy?
Theo như link hôm trc mình gửi thì xe số 29, 59 đi dc như vậy, bạn có thể hỏi ng dân cho chắc ăn!

babypainting
20-07-2013, 22:16
Hình có tuyến xe buýt đi thẳng từ sb đến ga Hualamphong luôn mà, bạn chia ra 2 đoạn chi cho cực vậy?
Theo như link hôm trc mình gửi thì xe số 29, 59 đi dc như vậy, bạn có thể hỏi ng dân cho chắc ăn!
Tại mình sợ đi xe bus lâu hơn với lại mệt hơn, bị say xe giống xe bus VN nên chọn đi MRT cho khỏe, đồ đạc xách lên xuống cũng dễ hơn. Ah, mình tính thay chương trình đi Safari World bằng đi chợ nổi Damnoen Saduak, bạn biết làm thế nào để đến chợ không? Chi phí khoảng bi nhiêu chỉ mình với :)

hiver2winter
20-07-2013, 22:41
Tháng 11 tới em vác balo đi Chiang Mai xem thiên đăng, mà cũng muốn xem Tam Giác Vàng và Pai nữa. Em có 5 ngày ở đây thì em nên xếp lộ trình thế nào, ăn chơi ở mỗi nơi bao lâu là thích hợp? Vì lễ hội Yi Peng, diễn ra vào 2 ngày cuối chuyến đi nên chắc chắn là sẽ phải đi Tam Giác Vàng và Pai trước. Chiang Rai thì ngoài Tam Giác Vàng ra thì còn điểm đến nào thú vị nữa không? Em lục tìm trên internet rồi nhưng cũng cần tham khảo thêm 1 chút kinh nghiệm của các anh chị đã đi.

Em cảm ơn!

hoangvanphuong75
21-07-2013, 07:49
@babypaiting: đúng là đi bus bị kẹt xe thì dễ say xe, tuy nhiên anh sẽ đưa ra nhiều để em lựa. Đến Mochit rồi em đi Metro, Skytrain thì đi thẳng đến bến Saphan Thaksin luôn, đi bộ đến guesthouse sẽ gần hơn từ Hualamphoong. Ngoài ra ở Mochit em xem nếu có bus 77 thì bus này đi đến cuối đường Silom cắt Charoen Krung gần GH hơn nữa. GH nằm trên đường Charoen Krung theo thứ tự thì như sau: Ga Hualamphoong, Bangkok Post Office, GH, Silom, Siêu thị Robinson, ga Saphan Thaksin.
Bus 77 cũng là bus ngày hôm sau tụi em sẽ ra Chaktuchak! bus này đi qua Siam World luôn thì phải, Chaktuchak thì gần Mochit.

NangCaoNguyen
21-07-2013, 08:22
Thật không bạn? Vì mr chai cũng nói có tour 900bath nữa nhưng k nhận được nhiều feedback tốt. Mấy chị bạn mình đi đặt tour cũng khoảng 1000-1200bath nên mình nghĩ là ok rồi. Sợ rẻ qá mà chất lượng k tốt thì k vui :(

Nói b đừng buồn chứ nhóm m chia ra 2 chuyến bay. Nhóm đến trc mua ở sân bay. Vì thấy ng ta pick up free nên mua giá 1200bath. Đến lượt m tới đi mua ở Bangla road vì đến trễ mua cho hôm sau giá 900bt. Ai ngờ chung hãng chung thuyền chung dịch vụ. Nhưng có 2 giá khác nhau. Nên đáng suy nghĩ. M nói vậy thôi vì bạn book rồi. Chủ yếu rút kinh nghiệm thôi hì hì

Silic
21-07-2013, 10:27
Tại mình sợ đi xe bus lâu hơn với lại mệt hơn, bị say xe giống xe bus VN nên chọn đi MRT cho khỏe, đồ đạc xách lên xuống cũng dễ hơn. Ah, mình tính thay chương trình đi Safari World bằng đi chợ nổi Damnoen Saduak, bạn biết làm thế nào để đến chợ không? Chi phí khoảng bi nhiêu chỉ mình với :)

Chợ nổi Damnoen Saduak thì k có tìm hiểu, mà nghe nói k bằng chợ nổi Cái Răng ở Cần Thơ đâu, lúc đầu mình định đi, nhưng nghe vậy nên quyết định k đi nữa.

Mình pick up ra thông tin từ cuốn Ebook của Lonely planet cho bạn cách đến đó nè:
"The most heavily promoted floating market is Damnoen Saduak (h7am-4pm Sat & Sun), 104km southwest of Bangkok between Nakhon Pathom and Samut Songkhram. It is little more than a souvenir market catering to foreign tourists. If you don’t expect authenticity, then the unique shopping setting makes for a good story back home.

Air-con buses 78 and 996 go direct from the Southern bus terminal in Thonburi to Damnoen Saduak (80B, two hours, every 20 minutes from 6am to 9pm). Most buses will drop tourists offdirectly at the piers. The going rate for boat hire is about 300B per person per hour. A yellow sŏrngtăaou (5B) does a frequent loop between the floating market and the bus stop in town"

Nếu bạn muốn đọc nguyên chapter về Thái Lan thì down ở link này:
Link download (https://docs.google.com/file/d/0B96iD41sm2jLUVdPOXY3aEVGc1U/edit?usp=sharing)

hoangvanphuong75
21-07-2013, 12:59
Chợ nổi gì đó cách BK 2tieng xe lận hả, lúc trước được nhà trường đưa đi đã không thích rồi (lúc đó chưa biết chợ nổi Cái Răng), Cái Răng ngon hơn. Giành thời gian đi Nakhon Phathom thăm Chedi lớn nhất Thái, vòng trong của Chedi này đẹp giống như India hay Trung Đông, free nhé, ra khỏi ga xe lửa Nakhon Pathom là Chedi trước mặt, hôm rồi dẫn em đến nó khen rối rít. Còn muốn đi nữa thì Nakhon Pathom là nửa đường Bangkok đi Saphan Kwai, nơi gắn với bộ phim nổi tiếng cùng tên và biên giới Myanmar.

thik_di_choi
22-07-2013, 15:15
Tháng 11 tới em vác balo đi Chiang Mai xem thiên đăng, mà cũng muốn xem Tam Giác Vàng và Pai nữa. Em có 5 ngày ở đây thì em nên xếp lộ trình thế nào, ăn chơi ở mỗi nơi bao lâu là thích hợp? Vì lễ hội Yi Peng, diễn ra vào 2 ngày cuối chuyến đi nên chắc chắn là sẽ phải đi Tam Giác Vàng và Pai trước. Chiang Rai thì ngoài Tam Giác Vàng ra thì còn điểm đến nào thú vị nữa không? Em lục tìm trên internet rồi nhưng cũng cần tham khảo thêm 1 chút kinh nghiệm của các anh chị đã đi.

Em cảm ơn!

Đến Chieng Mai thì bạn bắt bus đi Pai luôn. Ngày thứ 2 quay lại Chieng Mai. Sáng hôm thứ 3 mua full-day tour hoặc tự đi Tam giác vàng . Ngày thứ 4 và thứ năm thì bạn ở lại Chieng Mai

Chieng Rai có nhiều cảnh đẹp, chùa chiền cổ kính mà nên bạn có thể đi được nhiều nơi nếu có time

nicoletong
24-07-2013, 13:39

Năm ngoái mình đi làm j có tour nào 900bath nhỉ? Speed boat hình như là 1,200 hoặc 1,300 j đó mà :D 900bath là tàu to đi chậm thì phải ý.

NangCaoNguyen
24-07-2013, 13:52
Năm ngoái mình đi làm j có tour nào 900bath nhỉ? Speed boat hình như là 1,200 hoặc 1,300 j đó mà :D 900bath là tàu to đi chậm thì phải ý.

Speed boat Mình đi hôm 3/6 deal giá ở Bangla Road

thuhangtrinhhp
24-07-2013, 21:26
Tháng 9 năm ngoái mình đi mặc cả gãy lưỡi, bỏ qua rất nhiều đại lý mà không bọn nào chịu giá < 1000B. Cuối cùng phải chấp nhận giá 1000 đấy. Càng lúc càng thấy trình mặc cả của mình còn còi lắm.

trangmoon
25-07-2013, 11:16
Mọi người ơi cho em hỏi chút, đổi tiền Bath Thái chỗ nào ở HN được ah. Tối nay em đi đổi để tuần sau đi rùi ah :)

ChaiYo
25-07-2013, 11:19
Speed boat Mình đi hôm 3/6 deal giá ở Bangla Road
bạn có biết giá coi fantasea nếu mình bargain thì đc giá bao nhiêu ko? thanks

ChaiYo
25-07-2013, 11:25
Mọi người cho em hỏi khách sạn nào ở gần Pratunnam tiện mua sắm mà gia khoang 600k ?lần trứoc em ở my hotel nhưng ko thích thái độ của nó đối với người Việt( cảm nhận của em).Em đặt hộ cho nhóm bạn em 4 người mà ko 1 người nào biết tieng anh
KC place hoặc siam star nhé em

thangcb
25-07-2013, 16:30
Mình vừa đi du lịch Thái lan về còn dư ra khoảng 860 Baht, tính tỉ giá 700đ/baht là chẵn 600k nhé, ai cần thì liên hệ mình qua số đt 09099 62 075 gặp Thắng :D. Mình ở HCM quận Tân bình ngay chợ luôn.

gameplay
28-07-2013, 09:59
mình đang làm việc ở banbung, chonburri , đến 7/8 mới về, bạn nào có phượt qua đây hay pattaya thì cho mình đu theo với nhá, thứ 7 , CN thôi

daisy84
29-07-2013, 16:59
Các bác thông thái cho em hỏi nhờ với! Có ai đi train từ ChiangMai về DonMuang chưa ạ? Tàu có chuẩn giờ không ạ?
Chả là em bay AirAsia 19/11 BK(DonMuang) - HN lúc 0700, mà lịch tàu em tham khảo ở http://www.seat61.com/Thailand.htm#Bangkok-to-Chaing-Mai là 5h34' đến DonMuang. Nếu em check-in online thì có kịp k nhỉ? Bọn em đi vào đợt lễ hội đèn trời ở ChiangMai nên vé máy bay đắt quá, định đi tàu cho tiết kiệm mà thấy rủi ro quá!
Các bác cho em lời khuyên với!

hoangvanphuong75
29-07-2013, 19:24
@daisy84: tốt nhất không nên liều như vậy, cho dù có đúng giờ, thời gian vẫn không đủ, các chuyến bay sáng rất nhiều, cộp dấu hải quan cũng lâu à nha, SB Donmuang ra cửa máy bay cũng xa. Train Thái thì không đến đúng giờ đâu.

macchiato
30-07-2013, 11:09
Các bác thông thái cho em hỏi nhờ với! Có ai đi train từ ChiangMai về DonMuang chưa ạ? Tàu có chuẩn giờ không ạ?
Chả là em bay AirAsia 19/11 BK(DonMuang) - HN lúc 0700, mà lịch tàu em tham khảo ở http://www.seat61.com/Thailand.htm#Bangkok-to-Chaing-Mai là 5h34' đến DonMuang. Nếu em check-in online thì có kịp k nhỉ? Bọn em đi vào đợt lễ hội đèn trời ở ChiangMai nên vé máy bay đắt quá, định đi tàu cho tiết kiệm mà thấy rủi ro quá!
Các bác cho em lời khuyên với!

Mình cũng đi Thái để coi đèn trời Yipeng nhưng chưa biết chắc là chính xác ngày nào. Bạn có biết chính xác nó diễn ra ngày nào ko? Mình thấy nói là tầm 16-18/11

daisy84
30-07-2013, 12:49
Mình cũng đi Thái để coi đèn trời Yipeng nhưng chưa biết chắc là chính xác ngày nào. Bạn có biết chính xác nó diễn ra ngày nào ko? Mình thấy nói là tầm 16-18/11
Lễ hội đó vào chính xác vào rằm tháng 10 âm lịch đó bạn, năm nay rơi vào ngày 17/11. http://en.wikipedia.org/wiki/Loi_Krathong
Bọn mình ở Chiang Mai từ ngày 16-18/11. Bạn đi dịp đó thì join cùng nha!

daisy84
30-07-2013, 12:50
@daisy84: tốt nhất không nên liều như vậy, cho dù có đúng giờ, thời gian vẫn không đủ, các chuyến bay sáng rất nhiều, cộp dấu hải quan cũng lâu à nha, SB Donmuang ra cửa máy bay cũng xa. Train Thái thì không đến đúng giờ đâu.

Cám ơn bác, chắc bọn e phải tính phương án night bus hoặc bay muộn ngày 17 rồi ngủ ở sân bay vậy!

tatakute
30-07-2013, 14:11
Mọi ng ơi cho em hỏi tí, thằng em em nó muốn em mua hàng điện tử về làm quà cho nó, mà em ko biết hàng điện tử mua bên Thái có oke ko, nhất là đt, có rẻ hơn vn mình đc bn nhiêu ko , nếu mua thì mua ở MBK hoặc cái trung tâm gì đấy em quên tên rồi .
Vs cả em định qua đấy mua Vali luôn thì Vali ở đấy bán rẻ ko, hay là mua ở VN r mang qua ????? (lúc qua e ko mang nhiều đồ đâu ạy :d chủ yếu qua đấy shop mà :") )

tianh2002
30-07-2013, 19:07
Hi Mọi Người,

Hiện giờ mình có 2 nights (5/8 đến 7/8) tại Pattaya - Khách sạn Sawasdee Sabai - Gần Festival Central Mall - http://www.sawasdee-hotels.com/pattaya/sawasdee_court/

Nhưng do bận công việc nên mình không đi được. Mình xin nhượng lại nếu ai có nhu cầu. Giá nhượng lại là 600k cho 2 đêm. Xin liên hệ qua [email protected] để mình đổi tên booking cho bạn

Thanks

Pipi2013
02-08-2013, 22:56
Hi cả nhà, em có lập chương trình đi Bangkok và Phuket cho 1 mình như bên dưới, nhờ cả nhà góp ý giúp em là lịch như vậy có hợp lý không và có cần thay đổi để đi nơi nào khác hay hơn không nhé.
Cám ơn cả nhà nhiều.
25/8/2013: 9:5 SGN – 10:35 đến sân bay Suvar
10:35 – 12:00: check in khách sạn In a Box Hostel ở Pratunam
12:30 – 3:00: đi chợ Chatuchak.
(Chatuchak chỉ mở cuối tuần, đến 15h thứ 7 và CN?)
15:00 – 21:00: đi shopping ở Pratunam
26/8/2013: 9:00 – 17:00: Safari World Tour
18:00: Buffet ở Baiyoke hotel
27/8/2013
08:05 – 09:20: bay đến Phuket
10:00 – 11:00: check in Kool Backpacker Hostel - 31 Bangla Road. T. Patong A Kath, Phuket, Thailand
12:00 – 17:00: giờ này em nghĩ không đủ thời gian để book tour đi Phi Phi, nên mọi người cho hỏi là em có thể đi đâu trong buổi chiều này vậy?
17:30 – 23:00: Phuket Fantasea Show
28/8/2013: 09:30 – 19:00: Phang Nga Bay tour.
29/8/2013: 06:55 – 08:15: Phuket - Bangkok
09:00 – 11:00: check in khách sạn NapParks Hostel
11:00 – 17:00: tham quan: Grand Palace, chùa Phật Vàng, chùa Phật Ngọc, Wat Benchamabophit Dusitvanaram…
30/8/2013: 07:00 – 10:30: shopping
10:30 – 12:30: đến sân bay Savar
13:55 – 15:25: bay về SG.

hoangvanphuong75
03-08-2013, 11:31
@Pipi2013: em xem giờ cho check in ở mỗi hostel là 12h or 14h, để xếp lại thời gian, hoặc gửi hành lý tại hostel rồi đến điểm Planned.
Ở Phuket ngay Patong, vậy vào city Phuket ghé Wat Chalong, Big Buddha, shopping...
Riêng ngày tham quan Grand Palace, em phải xếp thời gian vì 3h chiều là stop rồi, tham quan sẽ không được nhiều.
@tatakute: nếu ở HN, Lạng Sơn, Laocai thì Vali made in China rẻ nhiều mẫu. Ở Thái hàng Made in China cũng nhiều, sẽ không rẻ bằng VN. Còn Made in Ngoại thì không biết, thích thì mua.

Pipi2013
03-08-2013, 14:01
[QUOTE=hoangvanphuong75;947825]@Pipi2013: em xem giờ cho check in ở mỗi hostel là 12h or 14h, để xếp lại thời gian, hoặc gửi hành lý tại hostel rồi đến điểm Planned.
Ở Phuket ngay Patong, vậy vào city Phuket ghé Wat Chalong, Big Buddha, shopping...
Riêng ngày tham quan Grand Palace, em phải xếp thời gian vì 3h chiều là stop rồi, tham quan sẽ không được nhiều.

Cám ơn Anh nhiêu lắm. Đúng là khách sạn của e toàn check in lúc 14h không hà, nên e cũng định đến gởi hành lý trứơc rồi mới check in sau. Em cũng biết thời gian tham quan 29/8 là hơi ít nhưng mà e k biết nên xếp lịch thế nào để đi được nhiêu hơn nữa.

thik_di_choi
04-08-2013, 05:35
Hi cả nhà, em có lập chương trình đi Bangkok và Phuket cho 1 mình như bên dưới, nhờ cả nhà góp ý giúp em là lịch như vậy có hợp lý không và có cần thay đổi để đi nơi nào khác hay hơn không nhé.
Cám ơn cả nhà nhiều.
25/8/2013: 9:5 SGN – 10:35 đến sân bay Suvar
10:35 – 12:00: check in khách sạn In a Box Hostel ở Pratunam
12:30 – 3:00: đi chợ Chatuchak.
(Chatuchak chỉ mở cuối tuần, đến 15h thứ 7 và CN?)
15:00 – 21:00: đi shopping ở Pratunam
26/8/2013: 9:00 – 17:00: Safari World Tour
18:00: Buffet ở Baiyoke hotel
27/8/2013
08:05 – 09:20: bay đến Phuket
10:00 – 11:00: check in Kool Backpacker Hostel - 31 Bangla Road. T. Patong A Kath, Phuket, Thailand
12:00 – 17:00: giờ này em nghĩ không đủ thời gian để book tour đi Phi Phi, nên mọi người cho hỏi là em có thể đi đâu trong buổi chiều này vậy?
17:30 – 23:00: Phuket Fantasea Show
28/8/2013: 09:30 – 19:00: Phang Nga Bay tour.
29/8/2013: 06:55 – 08:15: Phuket - Bangkok
09:00 – 11:00: check in khách sạn NapParks Hostel
11:00 – 17:00: tham quan: Grand Palace, chùa Phật Vàng, chùa Phật Ngọc, Wat Benchamabophit Dusitvanaram…
30/8/2013: 07:00 – 10:30: shopping
10:30 – 12:30: đến sân bay Savar
13:55 – 15:25: bay về SG.

@Pipi2013: em xem giờ cho check in ở mỗi hostel là 12h or 14h, để xếp lại thời gian, hoặc gửi hành lý tại hostel rồi đến điểm Planned.
@tatakute: nếu ở HN, Lạng Sơn, Laocai thì Vali made in China rẻ nhiều mẫu. Ở Thái hàng Made in China cũng nhiều, sẽ không rẻ bằng VN. Còn Made in Ngoại thì không biết, thích thì mua.

Bạn Pipi cứ xác định là thời gian từ sân bay HKT về Patong kiểu gì cũng 1h30 là nhanh nhất và ngược lại nên cái chuyến về BKK của bạn nên cẩn thận nhé. Một buổi chiều đầu tiên ở Phuket thì đi Wat Chalong, Big Buddha và Promthep Cave ngắm hoàng hôn (thuê xe máy mà đi) sau đó chạy theo đường ven biển qua Kata, Karon về lại Patong. Tổng cộng cũng hơn 30km đấy
Ngày cuối ở BKK, bạn chỉ đủ thời gian cho G.Palace và Wat Arun thôi. Hôm về thì bạn shopping gì vào 7h sáng. Các siêu thị sớm nhất là 9h-10h mới mở cửa. Ra luôn sân bay sớm vào DFS còn hơn :D

Silic
04-08-2013, 20:00
Có pro nào biết GH/hotel/hostel nào ở Ko Phi Phi được và giá không quá khủng không ạ, share cho em với.
Em tìm phòng air-con double/triple với budget 600K/pax đỏ mắt luôn mà chưa ra. Hic.. Đi vào tháng 1, peak season giá cả ở đây nhìn choáng ghê!!!

Nghe mấy dân du lịch nói Phi Phi Garden Home thì good, mà ác cái nó k có site nào để book được hết, chỉ có contact qua dt và chủ yếu là 1st come - 1st serve. Mà đoàn em đi 16ng, kiểu này tới sợ k đủ phòng nên cần book trước cho chắc cú!!!

CaVicu
05-08-2013, 00:04
Chào cả nhà..
Các bác cho em hỏi là nếu đi thành cổ Ayuthaya thì nên dành thời gian ngắn gọn nhất là bao lâu ạ ? và điểm nhấn của nơi này là gì ạ ? Có nên thuê xe máy hay có cách nào di chuyển hợp lý hơn ạ ?
Xin cảm ơn cả nhà

hoangvanphuong75
05-08-2013, 07:58
@silic: anh có nghe ở Phiphi có dorm 100-150 Baht, em google là ra. Nhiều khi cũng ngại vì ở những nơi như vậy giá sẽ cao, ví như Patong Phuket cũng có dorm 100-150 Baht, nhiều khi nghĩ không thật, nhưng ở rồi mới biết thật, trên forum của Tây cũng bảo Phiphi có dorm giá đó, em đi đông thì lợi rồi.
@CaVicu: Ayuttaya nên đến sáng leo trèo khu temples cho khỏi nắng. Anh nghĩ 1 buổi là đủ, nếu muốn biết hết ngách city này thì thuê xe, đối diện ga Ayuttaya có mấy hostel chắc kèm thuê xe. Lúc trước anh share tuktuk với group Sinh viên 20B đến bảo tàng Búp Bê sau lưng cụm temples, vì chung xe với họ nên biết thêm Museum tư nhân này. Chủ yếu vào nghỉ mát và sử dụng tiện ích ở đó. Lúc về sau khi đã thăm temples anh walking ra ga, trên đường về ga cũng có small temples để nghía, cảm nhận, và tạt vào ăn quán nào mình thích.

CaVicu
05-08-2013, 15:46
Hoangvanphuong@ Em cảm ơn anh, lần nào hỏi cũng được anh và chị Lilac giúp đỡ nhiệt tình hết...
Em sẽ đi Ayuthaya từ sớm, chơi tới đầu giờ chiều về lại BK...Vậy nhóm 8 người thì nên thuê Tuktuk anh hen, khoảng bao nhiêu tiền ạ ?
Với lại cho em hỏi khi ở Pattaya, nếu muốn đi xem tượng phật khắc trên núi đó anh, thì đi bằng Phương tiện gì ? em ở chỗ gần bến tàu ...

ferrari8899
05-08-2013, 16:28
mình sắp đi thái ,cho mình hỏi

buổi tối ở BK thì đi đâu ăn ngon và đi chơi (ghé các phổ , đi dạo) dc ạ ?

buổi tối sau 9-10h còn chỏ nào shopping dc k ạ :D!

,thx :D !

daisy84
05-08-2013, 17:54
Dear cả nhà, tình hình là vé máy bay và khách sạn em đã đặt như này:
13/11 HN - BK 09h10
13/11 Bk- PK 21h10 (tối 14 ở Viking Natures Resort - Phiphi Island)
16/11 PK-CM 19h20 (tối 16-18 ở Sabuy Guesthouse - Old City- Chiang Mai)
18/11 CM -BK 17h30
19/11 BK - HN 0700
Các bác cho em hỏi mấy điểm với:
1. Em có nửa ngày ở BK thì kịp làm gì: em ưu tiên các điểm tham quan, không shopping ạ!
2. Em có 3 ngày 3 đêm ở Phuket, em đã đặt đêm giữa ở trên đảo Phiphi. 2 đêm còn lại đang lăn tăn k biết nên ở Patong hay Kata hay Karon? Em ưu tiên gần biển, biển đẹp, gần chỗ ngắm hoàng hôn, không cần đông đúc.

hoangvanphuong75
05-08-2013, 20:13
@CaVicu: cứ 20B 1 người, anh nhớ là đi xe minibus (không fai tuktuk), đi bộ còn được mà. Anh lâu rồi không ghé Pattaya, hy vọng có người khác trả lời.
@Daisy84: không nhất thiết phải xa Patong đâu, vào hostelbookers book ở Patong có hostel phù hợp, Ở Patong ngoài biển còn Shop nữa. Ở nơi khác không bằng.

Pipi2013
05-08-2013, 23:38
Bạn Pipi cứ xác định là thời gian từ sân bay HKT về Patong kiểu gì cũng 1h30 là nhanh nhất và ngược lại nên cái chuyến về BKK của bạn nên cẩn thận nhé. Một buổi chiều đầu tiên ở Phuket thì đi Wat Chalong, Big Buddha và Promthep Cave ngắm hoàng hôn (thuê xe máy mà đi) sau đó chạy theo đường ven biển qua Kata, Karon về lại Patong. Tổng cộng cũng hơn 30km đấy
Ngày cuối ở BKK, bạn chỉ đủ thời gian cho G.Palace và Wat Arun thôi. Hôm về thì bạn shopping gì vào 7h sáng. Các siêu thị sớm nhất là 9h-10h mới mở cửa. Ra luôn sân bay sớm vào DFS còn hơn :D

Đúng là lúc book vé e quên vụ di chuyển này, vậy buổi sáng sớm từ Patong ra sân bay chỉ có thể đi taxi thôi hả Anh? Khoảng bao nhiu THB vậy Anh?

motdoidirong
06-08-2013, 10:31
Tin vui: Đã có bus từ sân bay Phuket đến khu Patong,...

@các bạn sắp đi Phuket, Trước giờ, xe bus từ sân bay Phuket chỉ đi đến bến xe Phuket, nằm trong Phuket Town, cách xa các bãi biển cũng là nơi ăn chơi nhảy múa của du khách đến Phuket như Patong,... Nhưng từ cuối tháng 7 đã có tuyến bus đi về từ sân bay Phuket, ngang qua Phuket town rồi chạy thẳng ra Patong... do vậy sẽ tiện hơn khi các bạn không phải chuyển xe tại bến xe Phuket và tìm taxi hoặc song-thẻo để đi Patong,... Giá vé rất phù hợp với những bạn đi bụi một mình thường phải ôm nguyên chuyến taxi (khoảng 800baht/taxi từ sân bay đến Patong). Thông tin ở đây chỉ nói về giờ chạy từ sân bay, giờ đi từ Patong, Phuket town,... các bạn kiểm tra khi sang bên đó há.

Enjoy Phuket (beer)(beer)(beer)!

“… Some good news for people flying to Phuket for a holiday is that this Friday (July 19th, 2013) will see the launch of the new Airport Bus….Tickets prices range from 50 Baht to 150 Baht depending on the distance. A trip to Patong Beach will be 120 Baht. Unfortunately the buses don’t seem to run too often. They will leave the airport at 9 a.m., 11:40 a.m., 3 p.m. and 8 p.m… It is a shame that the bus can’t go to Kata or Karon beaches as they are controlled by the mafia and they have made it clear that they will block any attempt of the bus entering their territory”

KTNX
07-08-2013, 06:45
Hiện tại cũng có Airport Bus từ Phuket town vào/ra sân bay mà bạn, giá 90B
http://www.airportbusphuket.com/timetable.html

thì ng ta viết rõ ràng : Trước giờ, xe bus từ sân bay Phuket chỉ đi đến bến xe Phuket, nằm trong Phuket Town
chứ đâu có đi thẳng ra bải biển.

tatakute
07-08-2013, 10:48
Ờ gần khu Siam có khách sạn nào rẻ mà tốt không mọi ng ?

Que Sera
11-08-2013, 01:16
Em sắp bay tới Chiang Mai và đi bus tới Pai.

Các bác cho em xin gợi ý về guesthouse nào gần bến xe Arcade bus station với ạ.

Em tìm được mỗi cái Arcade Inn gần đó mà thấy dân tình comment ở đó rất tệ :(

Em cám ơn các bác nhiều ạ

hiver2winter
11-08-2013, 14:46
Chào cả nhà..
Các bác cho em hỏi là nếu đi thành cổ Ayuthaya thì nên dành thời gian ngắn gọn nhất là bao lâu ạ ? và điểm nhấn của nơi này là gì ạ ? Có nên thuê xe máy hay có cách nào di chuyển hợp lý hơn ạ ?
Xin cảm ơn cả nhà

Lần mình đi thì đến Bangkok lúc 12h, đón xe lửa xuống Ayutthaya lúc 2h, là bắt đầu tham quan Ayutthaya luôn.

Chỉ cần nửa ngày là bạn đã khám phá hết các địa điểm đặc trưng ở nới đây rồi. Phương tiện tham quan mình lựa chọn là xe đạp vì các địa điểm di tích đều nằm gần nhau (Wat Rachaburana, Wat Maha That etc.), ngoại trừ Wat Phu Khao Thong nằm ngoại vi phố cổ nhưng cũng không phải là xa xôi lắm. Thời gian thì bạn bắt đầu đi lúc 3h chiều cho bớt nắng (thực sự thì Ayutthaya cây cối khá nhiều, rất mát mẻ, nhớ bôi thuốc chống côn trùng và đừng mang dép), đi các Wat trong khu vực trung tâm, dành Phu Khao Thong cuối cùng, leo lên đó ngắm hoàng hôn. Đêm về thì gần Wat Maha That có chợ đêm, bán khá nhiều thức ăn. Ăn xong về ngủ, sáng sớm lại bắt tàu lửa về Bangkok

(https://www.facebook.com/ArunV.Nguyen/media_set?set=a.2467772231097.67246.1756051568&type=3 >> Hình mình đi Ayutthaya, cho bạn dễ hình dung các thắng cảnh)

thuhangtrinhhp
11-08-2013, 15:18
Em sắp bay tới Chiang Mai và đi bus tới Pai.

Các bác cho em xin gợi ý về guesthouse nào gần bến xe Arcade bus station với ạ.

Em tìm được mỗi cái Arcade Inn gần đó mà thấy dân tình comment ở đó rất tệ :(

Em cám ơn các bác nhiều ạ
Bạn hiền sao nhất thiết phải ở gần bến xe vậy, cần thông tin gì Chiangmai thì PM mình nhé. Có tí ti kinh nghiệm thôi, hy vọng hữu ích. :D

win-nhatrang
11-08-2013, 21:53
Các bạn có thể tư vấn thêm cho mình lộ trình như bên dưới đã hợp lý chưa nhé! Vì mình lần đầu đi bụi nên cũng hơi tham, ko biết có dễ bị bể tour khi đi theo hướng này ko?
1. 27/8: SGN-BKK 9:45/11:20, 13h: về đến BKK central, lấy phòng, chiều tham quan BKK, tối ăn buffet.
2. 28/8: tham quan mua sắm tại BKK, 14:40 bay BKK-Chiang Mai, 4pm CXN nhận phòng, đến agency tham khảo giá dịch vụ cho mấy ngày tới, tối đi chùa nào còn mở cửa và chơi NB.
3. 29/8: tham quan old CXN, suối nước nóng... ngủ đêm tại CXN
4. 30/8: CXN - PAI
5. 31/8: PAI
6. 1/9: PAI - CXN - Chiang Rai
7. 2/9: đi Tam Giác Vàng, qua chơi Myanmar, về lại Chiang Rai ngủ để sáng hôm sau đi tàu cao tốc qua Luang Phrabang.
8. 3/9: đi speed boat (phải đội mũ bảo hiểm - nghe ghê quá) qua Luang Phrabang, chiều đến nhận phòng, tối chơi Luang về đêm
9. 4/9: Luang Phrabang
10. 5/9: Sáng Luang, chiều Bus Luang - Van Vien
11. 6/9: chơi Van Vien cả ngày, lấy bus chiều muộn về Vien Tian, dạo chơi và ngủ đêm ở Vien Tian.
12. 7/9: 8am ra sân bay về.

Nếu bất khả thi thì mình sẽ bỏ bớt 2 đêm ở PAI, dành thêm thời gian cho Chiang Mai, Luong Phra Bang và Van Vien. Cảm ơn cả nhà rất nhiều!

thik_di_choi
11-08-2013, 23:14
Các bạn có thể tư vấn thêm cho mình lộ trình như bên dưới đã hợp lý chưa nhé! Vì mình lần đầu đi bụi nên cũng hơi tham, ko biết có dễ bị bể tour khi đi theo hướng này ko?
1. 27/8: SGN-BKK 9:45/11:20, 13h: về đến BKK central, lấy phòng, chiều tham quan BKK, tối ăn buffet.
2. 28/8: tham quan mua sắm tại BKK, 14:40 bay BKK-Chiang Mai, 4pm CXN nhận phòng, đến agency tham khảo giá dịch vụ cho mấy ngày tới, tối đi chùa nào còn mở cửa và chơi NB.
3. 29/8: tham quan old CXN, suối nước nóng... ngủ đêm tại CXN
4. 30/8: CXN - PAI
5. 31/8: PAI
6. 1/9: PAI - CXN - Chiang Rai
7. 2/9: đi Tam Giác Vàng, qua chơi Myanmar, về lại Chiang Rai ngủ để sáng hôm sau đi tàu cao tốc qua Luang Phrabang.
8. 3/9: đi speed boat (phải đội mũ bảo hiểm - nghe ghê quá) qua Luang Phrabang, chiều đến nhận phòng, tối chơi Luang về đêm
10. 5/9: Sáng Luang, chiều Bus Luang - Van Vien
11. 6/9: chơi Van Vien cả ngày, lấy bus chiều muộn về Vien Tian, dạo chơi và ngủ đêm ở Vien Tian.

Nếu bất khả thi thì mình sẽ bỏ bớt 2 đêm ở PAI, dành thêm thời gian cho Chiang Mai, Luong Phra Bang và Van Vien. Cảm ơn cả nhà rất nhiều!

Ngày 1. Thích đi mua sắm thì đi luôn vì các cửa hàng BKK đều mở cửa muộn trong khi 12h hơn là bạn phải từ BKK đi ra sân bay vào ngày thứ 2 rồi.

Bò Vangvieng đi vì quả thực bạn không dành cho Vientian ngày nào cũng sơ suất. Pai không nên bỏ

win-nhatrang
12-08-2013, 16:49
Ngày 1. Thích đi mua sắm thì đi luôn vì các cửa hàng BKK đều mở cửa muộn trong khi 12h hơn là bạn phải từ BKK đi ra sân bay vào ngày thứ 2 rồi.

Bò Vangvieng đi vì quả thực bạn không dành cho Vientian ngày nào cũng sơ suất. Pai không nên bỏ

Cảm ơn bác thik-di-choi nhiều ạ! Em thật sự chẳng thích shopping đâu, nhưng nghĩ là ở BKK là rẻ nhất so với các điểm trong lịch trình nên định "hoàn thành trách nhiệm" trước rồi chơi sau. Em sẽ điều chỉnh lại cho phù hợp ạ.
Còn Vang Viên em nghe nói là rất tuyệt vời, có người bên Thái còn nói với em là Pai-Loung-Vanvien gần giống nhau và nên để Pai cho chuyến sau. Còn Vientian thì em cũng nghe nói (chỉ nghe nói thôi) là chỉ nên đi 1 buổi là đủ?!
Bác có thông tin nào cho bus từ sân bay Chiangmai đi thẳng Pai ko? E đến khoảng 15:30 ko biết còn bus để đi luôn ko nữa? Cảm ơn bác đã tư vấn rất nhanh ạ. Em nghĩ bác thik_di_choi là mod của trang này, vì bác hồi đáp các thắc mắc của cả nhà rất nhanh.

Kirbee
13-08-2013, 11:18
Cho em hỏi nếu từ trung tâm bắt sỏng thẻo hay taxi đi Nong Nooch Garden hết khoảng bao nhieu ạ?

thik_di_choi
13-08-2013, 16:35
Cảm ơn bác thik-di-choi nhiều ạ! Em thật sự chẳng thích shopping đâu, nhưng nghĩ là ở BKK là rẻ nhất so với các điểm trong lịch trình nên định "hoàn thành trách nhiệm" trước rồi chơi sau. Em sẽ điều chỉnh lại cho phù hợp ạ.
Còn Vang Viên em nghe nói là rất tuyệt vời, có người bên Thái còn nói với em là Pai-Loung-Vanvien gần giống nhau và nên để Pai cho chuyến sau. Còn Vientian thì em cũng nghe nói (chỉ nghe nói thôi) là chỉ nên đi 1 buổi là đủ?!
Bác có thông tin nào cho bus từ sân bay Chiangmai đi thẳng Pai ko? E đến khoảng 15:30 ko biết còn bus để đi luôn ko nữa? Cảm ơn bác đã tư vấn rất nhanh ạ. Em nghĩ bác thik_di_choi là mod của trang này, vì bác hồi đáp các thắc mắc của cả nhà rất nhanh.

Hi hi, mod gì đâu và thực sự nhiệm vụ cuae mod đâu phải trả lời mọi câu hỏi vì họ cũng có đi được tất cả mọi nơi đâu. Chẳng qua là tớ biết chút xíu thì share thông tin với mọi người.

Việc thích điểm nào là quyền của bạn. Riêng tớ thì thích Pai và Mae Hongsan, những thị trấn miền núi rất xin xắn và nhiều cảnh đẹp. Vang vieng tớ cũng qua vài lần và thực sự là hợp với tây hơn là ta, một thị trấn du lịch với những trò chơi trên sông Mekong. Tất nhiên bạn có thể trải nghiệm hết tất cả các điểm. Vienttian tuy nhỏ nhưng 1 buổi cũng không hết được đâu. Để đi các điểm nổi bật thì bạn cũng mất nguyên 1 ngày, ngoài ra còn rất nhiều cái hay ho nữa :D. Theo tớ thì lich cảu bạn có thể như sau

10. 5/9: Sáng bus Luong-VV, chiều chơi VV (đủ rồi)
11. 6/9: Sáng bus về Vien Tian, dạo chơi buổi chiều và ngủ đêm ở Vien Tian.

Lý do: Luong thì hơn 1 ngày đã đủ, cũng nhỏ nhỏ. Bạn đến chiều hôm trước thì có thể leo núi ngắm hoàng hôn rồi đi chợ đêm, sáng hôm sau dậy sớm, mua gì đó để dâng lên các nhà sư đi khất thực. Đi thăm các chùa và bảo tàng (cung điện cũ). Thuê xe máy đi thác Kwangsi, chắc không kịp động pak ou.

thik_di_choi
13-08-2013, 16:40
Hic.. Có ai giúp em đc ko? em định đặt tour đi Nong Nooch trên hotel2 nhưng thấy tgian ít quá. Chưa đc nữa ngày.. Nên chắc ko đi gói transfer , nhưng tụi em chỉ có 2đứa thui, nếu đi taxi mắc quá thi đặt luôn xe cho rồi. Còn thỏng sẻo chở có 2 đứa ra đo' ko biết ngta chịu đi ko??Từ trung tâm đi Nong Nooch hết khoảng bn mấy ac uiiii... Tuần sau e đi rùi...

Bạn muốn mọi người trả lời thì câu hỏi cũng phải rõ ràng. mà Noong Noch có cái gì đâu mà nửa ngày kêu ít =)). Xe chở khách ở Pat gọi là song thẻo (songthew) nhá. Bạn làm như ai cũng quan tâm theo dõi chuyến đi của bạn nên đưa búa xua thông tin lằng nhằng xong yêu cầu trả lời là sao?

Kirbee
14-08-2013, 00:59
Bạn muốn mọi người trả lời thì câu hỏi cũng phải rõ ràng. mà Noong Noch có cái gì đâu mà nửa ngày kêu ít =)). Xe chở khách ở Pat gọi là song thẻo (songthew) nhá. Bạn làm như ai cũng quan tâm theo dõi chuyến đi của bạn nên đưa búa xua thông tin lằng nhằng xong yêu cầu trả lời là sao?

Dzạ tour di Nong Nooch bán trên web chưa đc nửa ngày ( 9h-13h) coi đc đúng show múa Thái với show voi xong ngta lùa về rùi, em thấy vườn to lắm nến muốn ở lại thêm một chút.Hic câu hỏi của em đơn giản là đi xe từ trung tâm ra Nong Nooch khoảng bi nhiêu thôi chứ đâu có tùm Lum gì đâu ah.
Thôi để em edit lại câu hỏi nhưng nghe lại cụt ngủn :D

Rinnie
14-08-2013, 11:31
Chào mọi người, em dự định đi Thái đầu tháng 10 này, đến BKK buổi trưa ngày 5, về trưa ngày 8, ở Link Corner Hostel khu Pratunam.

Lần đầu đi nên mong mọi người góp ý với lịch trình dự kiến của em nhé :)

Ngày 1 (T7): đến sân bay Suwannabhumi lúc 12:40, xong thủ tục thì đi tuyến đường sắt sân bay xuống ở trạm Ratchaprarop rồi về ks. Chiều đi Jatujak (ko biết có kịp ko, nếu ko kịp thì em đi chợ Pratunam), tầm tối về ks nghỉ 1 lát rồi tối đi Siam Square/Paragon.

Ngày 2 (CN): đi thăm bảo tàng Búp bê (do gần ks), Hoàng Cung (và chùa, nếu tiện). Sau đó đi Big C Center/World Trade Center chơi, ăn trưa) Chiều đi Jatujak nếu ngày 1 chưa kịp đi :D, ko thì lại quay về Pratunam, đi Platinum Plaza.

Ngày 3 (T2) đi Gateway Ekkamai hoặc Terminal 21, em chưa nghiên cứu đường đi nên sẽ chọn 1 trong 2 sau. Mà ko biết Khaosan có xa ko, em muốn đến đó chơi nữa ^_^

Ngày 4 (T3): em bay chuyến 13g thì 11g phải ra sân bay rồi, nghe nói buổi sáng 10g các cửa hàng mới mở cửa nên chắc em đi quanh quanh ks, đến giờ thì đi skytrain ra sân bay :D

Lịch trình như vậy đã ổn chưa ạ? Mọi người góp ý giúp em :D

Mà ko biết đầu tháng 10 thì BKK có đặc sản hay lễ hội gì đáng chú ý ko để em đi hóng ^_^

P/S: Ai có sđt bạn bè người Việt ở Thái thì cho em xin với ạ, nhỡ có chuyện gì em còn hỏi thăm nhờ vả được.

Em cảm ơn nhiều ^^

kenny3431
14-08-2013, 13:37
Chào cả nhà.

Tình hình là mình có book vé Thái Lan trong đợt khuyễn mãi vừa rồi 3/10 --> 7/10. Đi theo dạng phượt, nhưng tiếc là chưa có bạn. Nên muốn hỏi xem có anh chị em nào đi vào dịp này không ?. Dẫu sao có bạn đi chung cũng vui. Mình book vé bên AirAsia chiều đi 3/10 là 9h45->11h10, chiều về 7/10 7h45-9h15

Với lại là mình chưa đi Thái Lan lần nào, nên cũng còn nhiều điều chưa biết lắm. Đã đi 1 số nước singapore, cambodia, Malaysia rồi. Còn mỗi bạn Thái Lan là vẫn chưa có dịp. Nên cũng mong trong đợt này đi cho biết Thái Lan thế nào với người ta. Với cả cũng muốn học hỏi văn hóa, cách sống của họ như thế nào nữa.

Anh, chị em nào đi được dịp này thì hú mình nhé.

Rinnie
14-08-2013, 15:47
Chào cả nhà.

Tình hình là mình có book vé Thái Lan trong đợt khuyễn mãi vừa rồi 3/10 --> 7/10. Đi theo dạng phượt, nhưng tiếc là chưa có bạn. Nên muốn hỏi xem có anh chị em nào đi vào dịp này không ?. Dẫu sao có bạn đi chung cũng vui. Mình book vé bên AirAsia chiều đi 3/10 là 9h45->11h10, chiều về 7/10 7h45-9h15

Với lại là mình chưa đi Thái Lan lần nào, nên cũng còn nhiều điều chưa biết lắm. Đã đi 1 số nước singapore, cambodia, Malaysia rồi. Còn mỗi bạn Thái Lan là vẫn chưa có dịp. Nên cũng mong trong đợt này đi cho biết Thái Lan thế nào với người ta. Với cả cũng muốn học hỏi văn hóa, cách sống của họ như thế nào nữa.

Hay quá, mình đi từ 5-8/10 nè, có thể đi chung rồi ^_^

NangCaoNguyen
14-08-2013, 17:16
Hay quá, mình đi từ 5-8/10 nè, có thể đi chung rồi ^_^
Mình đi từ 3-8/10 ko hẹn mà gặp 3 người r hén

BanhTe
15-08-2013, 03:34
Nhà mình ợ, tình hình là sau khi quất hụt chuyến Singapore, em đã "may mắn" được e Vietjet Air phải lòng, book cho 1 cặp đi Băng Cốc tháng 10 này (hix, cơ mà nghe mấy vụ "thả bom" gần đây của em ấy, em bắt đầu "nghe con tim xốn xao" (NO) ). Mà đây lại là lần đầu e đi xa mới chết. :T
Vậy nên em cứ làm cái lịch trình trước, rồi cất bài ca hy vọng Vietjet Air nó thương.:LL

Nhà mình cho em gợi ý về tour đi này với ạ: :help

Lịch bay:

HN- BK: 13h ngày 22/10/2013
BK - HN: 10h30 ngày 29/10/2013

Dự tính:

Ngày 1: (22/10) tới Băng Cốc, bắt xe bus hoặc gì đó đến 1 địa điểm ví dụ Chiangmai (em chưa nghĩ ra, nhờ các bác gợi ý).
Chơi và nghỉ đêm ở đó ( nhờ các mem cho em luôn tên khách sạn giá bình dân (phòng đôi, khoảng 500k/phòng) - 2 thằng con trai nên kiểu gì cũng chiệu ạ :)

Ngày 2: chơi buổi sáng ở đó, rồi quay lại sân bay Băng Cốc đón bạn. Buổi tối ăn uống nhẹ nhàng.
Nghỉ tối ở khách sạn ??. Em định nghỉ ở ks này: Royal Express Inn Bangkok. Tiêu chí là:
+ Gần khách sạn Ibis Nana Băng Cốc (1km đổ lại).
+ Phòng đôi hoặc đơn, giá phải chăng ( tầm 250k/người/ ngày), wifi free, điều hòa, có ổ cắm điện, an toàn, và sạch 1 chút.

Ngày 3, 4: Chơi loanh quanh ở Băng Cốc: Cung điện, các chùa, nếm ẩm thực ban đêm (có địa điểm nào hay ạ?)

Ngày 5: Đi Pattaya chơi, đi thuyền, tắm biển.
Tối đi ngắm biển, nhậu nhẹt bê tha ( : )) ). Nghỉ tối ở khách sạn gần đó. ( Nhà mình có ai có thông tin khách sạn ở đây thì nhắn em với, tiêu chí như khách sạn trên kia).

Ngày 6: Dậy sớm ngắm hoàng & hôn (^^), đi lòng vòng đâu đó (chùa triền...) rồi bắt xe về Băng Cốc. Nghỉ, ngủ tí lấy sức, rồi tối đi mua sắm. Nghỉ tối ở Băng Cốc luôn.

Ngày 7: Đưa bạn ra sân bay ( 2 người, 2 giờ khác nhau), đêm mới về khách sạn.

Ngày 8: Loanh quanh pack up, sách vali về nhà.

Xin nhờ mọi người tư vấn cho em về lịch trình trên, đặc biệt là những chỗ màu đỏ ạ.
Em cảm ơn nhiều....(beer)
Xin hứa là sẽ có bài rì pọt ạ.

Rinnie
15-08-2013, 11:22
Mình đi từ 3-8/10 ko hẹn mà gặp 3 người r hén

Gặp nhau thôi~ Mình đi 1 mình sợ buồn :D

gophieudu
15-08-2013, 11:50
Nhà mình ợ, tình hình là sau khi quất hụt chuyến Singapore, em đã "may mắn" được e Vietjet Air phải lòng, book cho 1 cặp đi Băng Cốc tháng 10 này (hix, cơ mà nghe mấy vụ "thả bom" gần đây của em ấy, em bắt đầu "nghe con tim xốn xao" (NO) ). Mà đây lại là lần đầu e đi xa mới chết. :T
Vậy nên em cứ làm cái lịch trình trước, rồi cất bài ca hy vọng Vietjet Air nó thương.:LL

Nhà mình cho em gợi ý về tour đi này với ạ: :help

Lịch bay:

HN- BK: 13h ngày 22/10/2013
BK - HN: 10h30 ngày 29/10/2013

Dự tính:

Ngày 1: (22/10) tới Băng Cốc, bắt xe bus hoặc gì đó đến 1 địa điểm ví dụ Chiangmai (em chưa nghĩ ra, nhờ các bác gợi ý).
Chơi và nghỉ đêm ở đó ( nhờ các mem cho em luôn tên khách sạn giá bình dân (phòng đôi, khoảng 500k/phòng) - 2 thằng con trai nên kiểu gì cũng chiệu ạ :)

Ngày 2: chơi buổi sáng ở đó, rồi quay lại sân bay Băng Cốc đón bạn. Buổi tối ăn uống nhẹ nhàng.
Nghỉ tối ở khách sạn ??. Em định nghỉ ở ks này: Royal Express Inn Bangkok. Tiêu chí là:
+ Gần khách sạn Ibis Nana Băng Cốc (1km đổ lại).
+ Phòng đôi hoặc đơn, giá phải chăng ( tầm 250k/người/ ngày), wifi free, điều hòa, có ổ cắm điện, an toàn, và sạch 1 chút.

Ngày 3, 4: Chơi loanh quanh ở Băng Cốc: Cung điện, các chùa, nếm ẩm thực ban đêm (có địa điểm nào hay ạ?)

Ngày 5: Đi Pattaya chơi, đi thuyền, tắm biển.
Tối đi ngắm biển, nhậu nhẹt bê tha ( : )) ). Nghỉ tối ở khách sạn gần đó. ( Nhà mình có ai có thông tin khách sạn ở đây thì nhắn em với, tiêu chí như khách sạn trên kia).

Ngày 6: Dậy sớm ngắm hoàng & hôn (^^), đi lòng vòng đâu đó (chùa triền...) rồi bắt xe về Băng Cốc. Nghỉ, ngủ tí lấy sức, rồi tối đi mua sắm. Nghỉ tối ở Băng Cốc luôn.

Ngày 7: Đưa bạn ra sân bay ( 2 người, 2 giờ khác nhau), đêm mới về khách sạn.

Ngày 8: Loanh quanh pack up, sách vali về nhà.

Xin nhờ mọi người tư vấn cho em về lịch trình trên, đặc biệt là những chỗ màu đỏ ạ.
Em cảm ơn nhiều....(beer)
Xin hứa là sẽ có bài rì pọt ạ.

Bangkok – Chiang Mai ( bằng tàu lửa ) : chứ buýt thì mệt nghỉ nhé, cực xa.

Bạn đến BKK 13:00, khoảng hơn 1 tiếng là hơn 14:00 mới đến nhà ga thì bạn có thể chọn những chuyến tàu lửa đi Chiang Mai từ BKK dưới đây. http://www.sawadee.com/transfer/train-north.htm

Thường ở Chiang Mai người ta hay đi Pai.
Từ Chiang Mai – Pai

1.Bạn có thể chọn minivan của hãng tư nhân như Green bus, Bus to go!?

Vừa rồi mình đón 1 minivan ở ngã 3 Ban Mae Malai từ Fang về, minivan này không dán logo tiếng Anh mà chỉ tiếng Thái. Hỏi Tài xé thì nói là Bus to go !? Xe Toyota đời mới và đẹp.

2.Bus tại Chiang Mai Arcade Terminal.

Bạn thêm khảo chi tiết hơn tại đây nhé : http://www.chaan.info/2013/08/huong-dan-du-lich-thai-lan.html#.UgxeIdjwmM8

Và bạn nên tham khảo thêm topic Thông tin DL Thái trong diễn đàn. Mí này người ta trả lời nát bét cả nên bị lơ là phải rồi. :). Thân.

NangCaoNguyen
15-08-2013, 11:57
Gặp nhau thôi~ Mình đi 1 mình sợ buồn :D
Bạn đi những đâu

Rinnie
15-08-2013, 15:14
Bạn đi những đâu

Bạn quay lại page 68 coi hen, mình có post lịch trình dự kiến của mình á ~

Bạn có góp ý gì thì cho mình biết với ^_^

nguyenphung2707
15-08-2013, 16:11
Chào cả nhà.

Mình đi đúng giai đoạn này luôn.Có điều mình đi với 1 người U40, còn lại là 23 đến 26 ( 3 người ) @@

NangCaoNguyen
15-08-2013, 17:22
Ko post lên lập cung mà s nhiều ng có cung ngày bau quá ta

kenny3431
15-08-2013, 19:20
Đúng rồi, gặp nhau bên đó có gì còn giúp đỡ, chia sẻ kinh nghiệm. Vì đi 1 mình nói chung là cũng hơi e ngại ^.^

Bạn nào đi cùng thời điểm thì vào link này nhé, cũng nhiều người đi cùng đợt này lắm:

https://www.phuot.vn/threads/111376-T%C3%ACm-b%E1%BA%A1n-%C4%91%E1%BB%93ng-h%C3%A0nh-%C4%91i-Th%C3%A1i-Lan-(3-10-7-10)-Kh%E1%BB%9Fi-h%C3%A0nh-t%E1%BB%AB-HCM

Bạn nào đi rồi cho mình hỏi 1 vài điểm chút:

1- Ở Thái Lan có an nịnh, trộm cắp gì không ?.

2- Ở Thái Lan họ dùng ngôn ngữ gì là chủ yếu ?.

3- Đồ đạc như quần áo, đồ điện tử ở Thái có rẻ hơn so với VN không ?.

P/s: Rinnie đi 1 mình hả, có số không có gì mình alo ở VN 1 phát rồi qua Thái chủ động liên lạc với nhau cho dễ.

thik_di_choi
15-08-2013, 23:06
Vãi các bạn. Như lịch trình bạn này đưa ra thì đến sân bay bắt bus đi CM, xong ngồi nguyên trên bus đó để quay về BKK không biết có kịp đón bạn không nữa. Khuyên thật là bạn nên đọc thông tin trên diễn đàn đi rồi hãy hỏi. Chẳng ai thích trả lời lại. Bạn bày riêng ra một topic để phục vụ riêng bạn. VIP quá ta

lilac
16-08-2013, 13:56
@kenny:
1. Ở Thailan thì mình thấy cũng an toàn. Mình đi ngoài đường 11-12h đêm thấy vẫn ko sao.
Còn ở đâu cũng có trộm cắp mà. Quan trọng là bạn phải cẩn thận với đồ đạc của mình.

2. Ở Thái thì tất nhiên họ dùng tiếng Thái là ngôn ngữ chính. & vì là đất nước du lịch nên họ vẫn dùng đc tiếng Anh.

3. Mình thấy giá quần áo thì rẻ hơn Vietnam. Nhưng đồ điện tử thì tùy loại & tùy cái.

BanhTe
17-08-2013, 02:02
Cảm ơn các phượt tử đã dành thời gian trả lời em.
Số là đợt này em đang bù đầu vào côgn việc cho kịp deadline, nên em không dành thời gian tìm hiểu kĩ được, mong bác thông cảm.
Em chỉ cần 1 chút thông tin trên để đặt khách sạn trước thôi ạ. Sang tháng sau em rảnh hơn thì em sẽ tìm hiểu kĩ hơn.
Many thanks.

doducuy
19-08-2013, 09:50
em tính sau khi tốt nghiệp đi chơi Thái + Lào, cho em hỏi em mua vé 1 chiều SGN - BKK rồi về nhập cảnh đường bộ qua Lào thì hải quan ở sân bay có cho em lên máy bay không vậy? Hay em bắt buộc phải mua vé khứ hồi?

nhtphong
19-08-2013, 11:22
@ bạn: doducuy.
Bạn cứ nói với hải quan Thái là mình đi về đường bộ như lịch trình của bạn, ko sao đâu.
Lần trước mình đường bộ qua thái từ Cam, thậm chí là ko có booking KS chứ đừng nói vé về ^^
Hải quan Thái ko khó như Mã hay Sin đâu

luudanchua
19-08-2013, 11:25
Mấy bạn cho mình hỏi tàu điện ngầm và trên cao chạy đến mấy giờ tối thì nghỉ vậy?.

lilac
19-08-2013, 11:42
@doducuy:

Mình cũng từng mua vé qua Thái rồi đi đường bộ, qua Campuchia về VN. Hải quan sân bay VN thì ko có lý do gì để ko cho mình lên máy bay. Hải quan Thái thì ko có vấn đề nhưng mấy bạn làm thủ tục check in thì có vấn đề. Mấy bạn này hỏi vé về.
Mình giải thích là mình sẽ đi đườg bộ về.. blah... blah... & nếu mấy bạn đó làm căng thì mình nói mình có thể viết cam kết.
Nói chung là sẽ ko sao, ko bắt buộc mua vé khứ hồi. Bạn cứ yên tâm lên đường. :)

@luudanchua:

Mình thấy tình hình chung là 12h đêm sẽ dừng. :)

mat kieng
19-08-2013, 12:06
Xin Chào,

MÌnh đi Thái cuối tuần này nên cần gấp thông tin về phương tiện di chuyển, xin các bạn giải đáp gấp dùm mình nhé, cám ơn nhiều:

Từ Don Meung muốn đi Pattya?
Từ Pattya muốn đi Chattukchat(bkk) và từ châktucht đi ra Don Meung?
Từ sân bay Phuket đi đến khu Patong?

1 lần nữa xin cám ơn rất nhiều.
Thân chào

lilac
19-08-2013, 12:31
@mat kieng:

1. Don Muang đi Pattaya:
- Từ sân bay Don Muang, bạn có thể đi bus (nghe đồn ra cửa số 3, đón bus sân bay giá 30B/ng, chưa đi nên ko biết chính xác, cần check lại) hoặc taxi (giá khoảng 150B/xe) đến bến xe Mochit (Mochit Mai Bus Station).
(bus sân bay thì chỉ đến BTS Mochit thôi, từ đây phải đi bộ hoặc thêm 1 đoạn taxi nữa để đến bến xe Mochit).
- Từ bến xe Mochit, có xe bus đi Pattaya. 30' có 1 chuyến.

2. Pattaya đi Chợ Chaktuchak (Bangkok).
- Từ Pattaya mua bus về bến xe Mochit, từ bến xe có thể đi bộ hoặc taxi đến chợ Chaktuchak hoặc có thể hỏi đường đi bộ đến trạm BTS Mochit - đây chính là BTS đi chợ Chaktuchak. :)

3. Từ Chaktuchak đi sân bay Don Muang: đi như trên. Nghĩa là đón bus sân bay (cái này ko chắc) hoặc đi taxi.

4. Từ sân bay Phuket đến khu Patong:
- Có thể đi airport bus, thông tin ở đây:
http://www.airportbusphuket.com/
- Nếu bạn đến trễ quá, hết airport bus thì có thể đi van. Giá 150B/ng về thẳng ks khu Patong Beach. Xe phải chờ đủ 10 người mới chạy.
- Ngoài ra bạn cũng có thể đi taxi, giá từ 450-550B/xe.

thik_di_choi
19-08-2013, 18:59
Bổ sung cho măt kieng lựa chọn khác
Don Muang - Patt: đi shuttle bus sang Suvanarbhumi, rồi bắt xe đi pattaya ở tầng arrival

thuhangtrinhhp
20-08-2013, 00:11
Cách của anh thik_di_choi là hên xui nhé. Bạn phải có vé đi/đến Suvanarbhumi ngày hôm đó hoặc trước/sau 1 ngày thì mới được đi cái free shuttle bus ấy (vì bus này là để phục vụ cho khách nối chuyến giữa 2 sân bay mà). Mình đi vài lần, chưa bao giờ thấy người ta kiểm tra vé nhưng nếu bạn không có vé mà bị kiểm tra thì cũng hơi ê.

Anita_Nguyen
20-08-2013, 01:32
Mấy bạn cho mình hỏi mình là nữ, nếu tự đi 1 mình du lịch thì có bị hải quan Thái làm khó dễ ko hả bạn?
Vì mình nghe 1 số người nói lúc làm thủ tục ở hải quan Thái sẽ bị tập trung vào phòng hỏi tùm lum hết.
Rất mong các bạn đã đi rồi cho mình biết với. Mình cảm ơn trước nhé!

hoangvanphuong75
20-08-2013, 11:32
@thuhangtrinhhp: shuttle bus free họ check boarding pass của Airasia, không liên quan gì đến SB Suvarnabuhmi đâu, hôm anh đi là HCM-Donmuang, chẳng có cái vé nào thuộc về Suvarnabuhmi, vẫn đến Suvarnabuhmi được.

mat kieng
20-08-2013, 12:22
@mat kieng:

1. Don Muang đi Pattaya:
- Từ sân bay Don Muang, bạn có thể đi bus (nghe đồn ra cửa số 3, đón bus sân bay giá 30B/ng, chưa đi nên ko biết chính xác, cần check lại) hoặc taxi (giá khoảng 150B/xe) đến bến xe Mochit (Mochit Mai Bus Station).
(bus sân bay thì chỉ đến BTS Mochit thôi, từ đây phải đi bộ hoặc thêm 1 đoạn taxi nữa để đến bến xe Mochit).
- Từ bến xe Mochit, có xe bus đi Pattaya. 30' có 1 chuyến.

2. Pattaya đi Chợ Chaktuchak (Bangkok).
- Từ Pattaya mua bus về bến xe Mochit, từ bến xe có thể đi bộ hoặc taxi đến chợ Chaktuchak hoặc có thể hỏi đường đi bộ đến trạm BTS Mochit - đây chính là BTS đi chợ Chaktuchak. :)

3. Từ Chaktuchak đi sân bay Don Muang: đi như trên. Nghĩa là đón bus sân bay (cái này ko chắc) hoặc đi taxi.

4. Từ sân bay Phuket đến khu Patong:
- Có thể đi airport bus, thông tin ở đây:
http://www.airportbusphuket.com/
- Nếu bạn đến trễ quá, hết airport bus thì có thể đi van. Giá 150B/ng về thẳng ks khu Patong Beach. Xe phải chờ đủ 10 người mới chạy.
- Ngoài ra bạn cũng có thể đi taxi, giá từ 450-550B/xe.

Cám ơn bạn Lilac nhiều., lần nào đi cũng nhờ bạn chỉ dẫn hết. coi như matkeing nợb 1 chầu cafe hen, có cơ hội sẽ trả.hehe

lilac
20-08-2013, 14:21
@Anita_Nguyen:
Mình là nữ, cũng hay đi 1 mình.
& theo mình thì hải quan Thái là 1 trong những hải quan dễ nhất. Chỉ nhìn passport rồi đóng dấu thôi.

Tuy nhiên, có 1 vài trường hợp "đặc biệt" thì mình ko biết. Nhưng nếu bạn đi du lịch, tâm lý thoải mái, hỏi gì nói đó (nếu có hỏi, chứ mình thì họ chẳng hỏi câu nào) thì cứ yên tâm lên đường nhé.

Pipi2013
21-08-2013, 00:01
Hi bạn mat kieng,
Minh cũng đi BKK bằng VJ vào 25/8 này, và đi Phuket bằng Airasia ngày 27/8. Vậy bạn có cùng lịch không? join chung cho vui vì mình đi một mình thôi.

Xin Chào,

MÌnh đi Thái cuối tuần này nên cần gấp thông tin về phương tiện di chuyển, xin các bạn giải đáp gấp dùm mình nhé, cám ơn nhiều:

Từ Don Meung muốn đi Pattya?
Từ Pattya muốn đi Chattukchat(bkk) và từ châktucht đi ra Don Meung?
Từ sân bay Phuket đi đến khu Patong?

1 lần nữa xin cám ơn rất nhiều.
Thân chào

PxHn
21-08-2013, 23:25
Mình muốn đi ô tô về phía nam (Krabi) nên muốn đi đến bến xe Bangkok Bus: Southern Bus Terminal
Xin hỏi cách đi nào là tiết kiệm nhất. Mình google thấy phải đi Tàu điện ngầm rồi này nọ mà sợ mù tịt tiếng Thái, ko biết có xe thẳng từ sân bay ra đấy không?

xuanhoa2000ru
22-08-2013, 12:05
Trước đây có xe Bus số 556 chạy từ bến xe công cộng (Public Transportation Center) của sân bay Suvarnabhumi (Từ sân bay bạn đi xe Shuttle Bus miễn phí ra Public Transportation Center) đến bến xe mới phía Nam (Southern Bus Terminal - Sai Tai Mai) nhưng hình như giờ đã thay đổi, bạn kiểm tra lại nhé!

Cách 2 là bạn đi bus số 551 từ Public Transportation Center của sân bay Suvarnabhumi đến bến Victory Monument, sau đó đi xe bus tiếp đến Southern Bus Terminal (Sai Tai Mai).

mat kieng
22-08-2013, 13:04
Xin Chào,

Lần trước matkieng qua bên Pattya cũng mốn coi sex show nhưng nhiều nơi quá không biết chỗ nào coi hay, thấy tour guide du lịch dẫn đi thì được chổ hay và giá hợp lý, còn mình tự đi nghe đâu không cho vào ., hay vào thì giá mắc.

Các bạn có ai xem rồi chỗ hay thì Pm riêng cho mình nhé, cám ơn nhiều nhiều.

To Bạn Pipi mình đi 1 group 4 đứa, qua đó rãnh thì liên lạc đi ăn nhé., mình bay hãng Air Asia ngày 24/08/2013 ngày 25/8/2013 thì xuống phuket, ngày 29/08 về lại bkk, nàgy 2/9 về lại sài gòn.

Ltbubu
22-08-2013, 13:12
Bọn mình tháng 11 này đi Thái, muốn tìm phòng dorm cho 6 người ở khu Pratunam. Ai biết chỉ giúp mình với nhé!

thik_di_choi
22-08-2013, 15:00
Bọn mình tháng 11 này đi Thái, muốn tìm phòng dorm cho 6 người ở khu Pratunam. Ai biết chỉ giúp mình với nhé!
The Castle Bangkok 10$/bed ngay Pratunam, gần ga aiport link Ratchaprarop

banglangdo
22-08-2013, 18:43
Hi, cho mình hỏi tháng nào đi thái lan là thời tiết lí tưởng mát mẻ vậy mọi người?

Lavender_Dang
22-08-2013, 20:54
Mình 17-9 này có chuyến đi Thái 5 ngày, lần đầu đi bụi nên ko bit có bạn nào có cùng hành trình ko cho mình join với ;)

Silic
22-08-2013, 21:21
Hi, cho mình hỏi tháng nào đi thái lan là thời tiết lí tưởng mát mẻ vậy mọi người?

Thời tiết mát mẻ nhất là tháng 12 đến tháng 2.

Thời tiết của các nước Đông Nam Á na ná giống nhau:
Tháng 12 - tháng 2: thời tiết khô, mát mẻ, thích hợp đi du lịch nhất. Qua tháng 3 là bắt đầu mùa nóng, tháng 4 nóng nhất.
Tuy nhiên, tháng 4-5 là thời điểm đi biển đẹp nhất vì lúc này nước biển trong nhất và có màu xanh rất đẹp.

Tháng 6 - 10,11 là tháng mưa, bão (vd Philippines): mùa thấp điểm

Do đó khi booking phòng, có 1 số ks sẽ để giá theo từng thời điểm. Đi mùa cao điểm giá cao.

banglangdo
22-08-2013, 22:28
Thời tiết mát mẻ nhất là tháng 12 đến tháng 2.

Thời tiết của các nước Đông Nam Á na ná giống nhau:
Tháng 12 - tháng 2: thời tiết khô, mát mẻ, thích hợp đi du lịch nhất. Qua tháng 3 là bắt đầu mùa nóng, tháng 4 nóng nhất.
Tuy nhiên, tháng 4-5 là thời điểm đi biển đẹp nhất vì lúc này nước biển trong nhất và có màu xanh rất đẹp.

Tháng 6 - 10,11 là tháng mưa, bão (vd Philippines): mùa thấp điểm

Do đó khi booking phòng, có 1 số ks sẽ để giá theo từng thời điểm. Đi mùa cao điểm giá cao.

HI,vậy đi thái tháng 11,12 là đẹp nhất bạn nhỉ?

mat kieng
23-08-2013, 12:04
Xin Chào,
Đọc chỉ dẫn thì matkieng thấy có 2 p,án đi từ DonMeung đến Pattya: 1 là từ DOnmeung đi Tãi đến Mokit rồi đi, 2 là đi Shuttle freê bus tu Don Meung đến sân bay lớn, đi tầng 1 cổng số 7 có xe đi Pattya, vậy cách nào là tối ưu nhất.

Ngày 2 thì matkieng từ Pat về bkk và đi chợ Chatukchak, để tối ra sân bay đi Phuket, xin hỏi ở khu bến xe MOchit có chỗ giữ hành lý ko? vì mang cồng kềnh mà đi chợ chắc chiết.?hehe
Xin cám ơn

Silic
23-08-2013, 12:37
HI,vậy đi thái tháng 11,12 là đẹp nhất bạn nhỉ?

Thì nói rùi đó bạn, nếu bạn đi city hay núi thì đi tháng 12-2, đi biển thì tháng 3-5. Tình hình chung là vậy bạn ui, tất nhiên có 1 số nơi có thơi tiết đặc trưng, bạn nên confirm chuyện này trong lịch trình của mình.

Tháng 11 giao mùa, đôi khi xui cũng bị mưa.

banglangdo
23-08-2013, 14:09
Thì nói rùi đó bạn, nếu bạn đi city hay núi thì đi tháng 12-2, đi biển thì tháng 3-5. Tình hình chung là vậy bạn ui, tất nhiên có 1 số nơi có thơi tiết đặc trưng, bạn nên confirm chuyện này trong lịch trình của mình.

Tháng 11 giao mùa, đôi khi xui cũng bị mưa.

HI, cám ơn bạn nhiều, tại mình tính đi bangkok với phuket chung 1 lúc, nên ko biết tháng mấy là ngon nữa^^?

NGOAHOTANGLONG
23-08-2013, 14:29
HI, cám ơn bạn nhiều, tại mình tính đi bangkok với phuket chung 1 lúc, nên ko biết tháng mấy là ngon nữa^^?
Nếu muốn như vậy thì tốt nhất là đi khoảng tháng 3 và 4 là tốt nhất và củng là mua cao điểm,

banglangdo
23-08-2013, 22:12
Nếu muốn như vậy thì tốt nhất là đi khoảng tháng 3 và 4 là tốt nhất và củng là mua cao điểm,

Hi, cám ơn bạn nhiều, có gì thắc mắc mình hỏi tiếp mong bạn trả lời giúp nha.

Nahoang
24-08-2013, 10:31
Mình 17-9 này có chuyến đi Thái 5 ngày, lần đầu đi bụi nên ko bit có bạn nào có cùng hành trình ko cho mình join với ;)
Mình đang lên kế hoạch phượt bằng đường bộ khoảng thời gian này cung: Lào - thái( Undon, Noongkhai, bankok) về bay BK-Hn. Bạn có quan tâm không?

Yuury
24-08-2013, 14:23
Sắp tới 2 vc mình đi Thái , có bạn nào hướng dẫn giùm mình nên mua tour nào ở Bangkok và Pattaya thú vị ko? Và mình nên đặt mua ở đâu? Mình chỉ biết có mỗi trang hotel2thailand à.

Thanks các bạn .

hoangvanphuong75
24-08-2013, 19:24
@Yuury: em xem ở Khao San xem, ở đó chắc chắn là có rồi. Xem hướng dẫn trên phuot tự đi được mà. Anh thấy New Road GH Bangkok có bán tour. New Road GH offer dorm rẻ, để mong bán được tour, khu này bây giờ có Asiatique the River Front, thì càng thuận.

PxHn
24-08-2013, 22:07
Mình muốn đi ô tô về phía nam (Krabi) nên muốn đi đến bến xe Bangkok Bus: Southern Bus Terminal
Xin hỏi cách đi nào là tiết kiệm nhất. Mình google thấy phải đi Tàu điện ngầm rồi này nọ mà sợ mù tịt tiếng Thái, ko biết có xe thẳng từ sân bay ra đấy không?

Trước đây có xe Bus số 556 chạy từ bến xe công cộng (Public Transportation Center) của sân bay Suvarnabhumi (Từ sân bay bạn đi xe Shuttle Bus miễn phí ra Public Transportation Center) đến bến xe mới phía Nam (Southern Bus Terminal - Sai Tai Mai) nhưng hình như giờ đã thay đổi, bạn kiểm tra lại nhé!

Cách 2 là bạn đi bus số 551 từ Public Transportation Center của sân bay Suvarnabhumi đến bến Victory Monument, sau đó đi xe bus tiếp đến Southern Bus Terminal (Sai Tai Mai).

Không biết có thể tra chính xác ở đâu :( Mình cần đến bến xe phía Nam Sai tai Mai

Ltbubu
24-08-2013, 23:16
mình check thấy hơi cũ, không biết bạn đã ở ks này chưa?

Ltbubu
25-08-2013, 14:36
Bọn mình định đặt ks này, không biết có ở trung tâm pratunam và gần BTS nào không?
Linkcorner Hostel
86/7 Ratchaprarop rd., Phaya Thai, Ratchathevi, Pratunam, Băng Cốc, Thái Lan

thik_di_choi
25-08-2013, 15:48
Bọn mình định đặt ks này, không biết có ở trung tâm pratunam và gần BTS nào không?
Linkcorner Hostel
86/7 Ratchaprarop rd., Phaya Thai, Ratchathevi, Pratunam, Băng Cốc, Thái Lan

Gần ngay ga Ratchprarop, gần các nơi mua sắm nhưng đây La dorm mà

Ltbubu
25-08-2013, 18:23
Gần ngay ga Ratchprarop, gần các nơi mua sắm nhưng đây La dorm mà

Thanks bạn :D Bọn mình ở dorm mà, 6 người định thuê luôn phòng 8 người :D Địa chỉ này là ổn đúng không?

lamtom215
26-08-2013, 00:24
Không biết có thể tra chính xác ở đâu :( Mình cần đến bến xe phía Nam Sai tai Mai
Mình cũng bị tương tự như bạn này vì mình sẽ đi từ sân bay Suvarnabhumi đến bến xe phía nam Bangkok Southern Bus Terminal luôn. Tính đi taxi mà sợ mắc quá, tại vì đi 3 đứa share ra thì cũng tiện nhưng mà đi taxi thì mắc quá xá à. Nếu có ai đã từng đi xe taxi từ sân bay đến luôn Bến xe phía Nam thì không biết giá bao nhiêu hen?

BanhTe
26-08-2013, 01:12
Ace ơi, đã ai đặt khách sạn/nhà nghỉ ở Hua hin chưa, cho em lời khuyên với ạ ( em ở 1 đêm thôi, 2 người)?
Tiêu chí: giá khoảng 500k/phòng/2 người
Tiện đi lại thăm thú loanh quanh , gần biển càng tốt.
Điều hòa, sạch sẽ 1 chút

Em thấy guesthouse này, không biết có được không ạ

http://www.agoda.com/karoon-guesthouse/hotel/hua-hin-cha-am-th.html?asq=BNOmgoyPDC0QVEMNTwiltcOi1QIQrBXGi%2bxk z994f7avkdn03p6Td1tC4uPRyGCOBttDAFxzvlB4EKyqO67ZJc h%2bn3QHzsehpxMjb3GBvuvnvmSpa6scgyJOb9cjK00EqAe%2b VtvZlaWiTNhkuGeXdAgKCijn%2fDUOZ6hvVRSxRi4nP25u9w1p 1%2b9CLWKwzWT14R2ueawcChNP7pAPokPyrxwEeYhNoXqYVncR uaXLqGsMQ%2bmaTK7ZsyiLRFiFODGE0pk3DsPVCONRrMFcqjHJ Xw%3d%3d&tyra=5|12

tommy2110
26-08-2013, 09:43
Cho t hỏi từ san bay donmuong đi pattaya đi Ntn ? V ở bkk thì ở ks nào thì hợp lý hả các bạn ? Đây La Lan đầu t đến bkk , t đi từ 29-3/9

hoangvanphuong75
26-08-2013, 10:37
Cách rẻ nhất: free shuttle bus Donmuang-Suvarnabuhmi, free shuttle airport bus Suvarnabuhmi-Bến xe của Suvarnabuhmi, rồi mua vé đi Pattaya, nhanh không kẹt xe, vì Suvarnabuhmi ngoại ô rồi.

thik_di_choi
26-08-2013, 15:51
Thanks bạn :D Bọn mình ở dorm mà, 6 người định thuê luôn phòng 8 người :D Địa chỉ này là ổn đúng không?

Chuẩn, địa chỉ này đi lại tiện, mua sắm tốt, món ăn vỉa hè cũng ok

tommy2110
26-08-2013, 17:08
cám ơn bạn phưong75 , đi như thế thì rẻ nhưng có bus đi từ sbay donmuong đi pattaya ko hả bạn?

PxHn
27-08-2013, 19:32
Mình cũng bị tương tự như bạn này vì mình sẽ đi từ sân bay Suvarnabhumi đến bến xe phía nam Bangkok Southern Bus Terminal luôn. Tính đi taxi mà sợ mắc quá, tại vì đi 3 đứa share ra thì cũng tiện nhưng mà đi taxi thì mắc quá xá à. Nếu có ai đã từng đi xe taxi từ sân bay đến luôn Bến xe phía Nam thì không biết giá bao nhiêu hen?
Bạn mình đi mất 550 :D 500 + 50 bạt tiền phí cầu đg`, mai mình đi rồi mà vẫn chưa biết đi ntn :D haha
Bạn bao h đi đấy

thik_di_choi
28-08-2013, 10:25
cám ơn bạn phưong75 , đi như thế thì rẻ nhưng có bus đi từ sbay donmuong đi pattaya ko hả bạn?

Nếu có mọi người sẽ biết và chỉ bạn rồi chứ đâu phải chỉ đ lòng vòng vậy. Bạn nhìn cái bản đồ xem DMK và PTTY ở đâu nhé

thik_di_choi
28-08-2013, 10:45
Bạn mình đi mất 550 :D 500 + 50 bạt tiền phí cầu đg`, mai mình đi rồi mà vẫn chưa biết đi ntn :D haha
Bạn bao h đi đấy

Khoang 45km. Bạn nên đi bằng phương tiện công cộng đi. Còn đi taxi khoảng cách đó chỉ mất khoảng 300b chưa kể phí cầu đường và phí xếp lốt trả thẳng cho tài xế. Total khoảng 400Bah

nguyenphung2707
28-08-2013, 11:22
Cho mình hỏi mình định đi đảo Coral,tham khảo thông tin thì thấy đi đến bến tàu,mua vé cao tốc hoặc phà sẽ đi đến đảo.Minh muốn lặn biển,mà thấy nhiều trường hợp dù cẩn thận thì vẫn bị lừa.Ở trên đảo thì nên mua dịch vụ lặn ở đâu? có cách nào phòng tránh việc báo giá - deal xong hết - chơi xong rồi đòi giá khác! Xin cám ơn các bạn