PDA

View Full Version : [Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 2)

Pages : 1 2 3 [4] 5 6 7 8

nguyenthaihato
28-08-2013, 16:11
Hi mọi người, tình hình là nhóm em(4 đứa) book được vé đi Thái Lan từ 3-6/10(4 ngày 3 đêm thôi ạ), và bọn em định ở Nasa vegas. Sau một hồi lội page xem kinh nghiệm của mọi người, em tạm dự tính như này, mọi người xem giúp em với(em chưa đi bao giờ nên cũng hơi lo):
Day 1: Xuống sân bay lúc 12h40(em đi Vietjetair nên chỉ sợ nó delay ạ, hix hix), em tính làm thủ tục và về tới KS chắc cũng tầm 3h rồi, đi thăm hoàng cung với chùa chiền chắc ko được rồi, nên bọn em tính đi siam ocean world(mở đến 10h đêm), rồi ăn uống chơi loăng quăng và về nghỉ). Cho em hỏi từ Suvarnabuhmi em đi như nào về Nasa vegas ạ?
Day 2: Đi tour đảo Coral ở Pattaya(em mua của hotels2thailand, giá trên đó hợp lý ko ko ạ?Hay có thể mua tour của các agent bên Thái), tối đi xem calypso cabaret, show này được ko ạ?(em cũng tính mua trên hotels2TL luôn, hay có thể sang đó mua ko ạ, ai có kinh nghiệm vụ này chỉ em với)
Day 3: Làm một vòng Grand Palace, cung điện mùa hè Vimanmek và các chùa Phật Ngọc, Wat Pho, Wat arun, chùa phật vàng, tượng phật 4 mặt. Cho em hỏi mấy cái này cũng gần gần nhau hết phải ko ạ? Đi tuk tuk một vòng luôn được ko? Và đi từ sáng đến khoảng 1h30 chiều có hết ko, bởi em định đi safari world nữa, nhưng chắc chỉ đủ thời gian vào safari park chứ ko coi được mấy cái animal show. Tối ăn uống mua sắm, linh tinh. Cho em hỏi khu pratunam mở đến tối ko ạ?
Day 4: Vì em bay lúc 13h35 nên tầm 11h phải ra sân bay rồi, nên sáng chắc lại loanh quanh ăn uống, mua nốt j thì mua.

Mọi người góp ý em với, nếu CT dày quá em sẽ cắt pattaya đi băngkok thôi để đi thêm chợ nổi(cái chợ nổi Dumnoen Saduak có như Cái Bè, Cái Răng của mình ko? Với chợ nổi Taling chan ở Bangkok ai đi rồi thì thấy ok ko?) với đi trọn vẹn tour safari world.

Mọi người chỉ giáo em với nhé:). Thanks.

macchiato
29-08-2013, 11:40
14/11 mình tới Suvarnabhumi lúc 18h, check out này nọ chắc cũng khoảng 19h30 là xong. Mình muốn đi xe lửa hoặc xe khách lên Chiangmai trong đêm 14 luôn. Mình coi thì có 1 chuyến xe lửa 22h đi CM. Không biết có bạn nào đã đi xe lửa tới Chiangmai chưa, nếu có cho mình xin ý kiến. Bạn nào có kinh nghiệm bắt xe khách lên CM thì cho mình ý kiến luôn nhé. Mình cảm ơn

thik_di_choi
29-08-2013, 12:37
14/11 mình tới Suvarnabhumi lúc 18h, check out này nọ chắc cũng khoảng 19h30 là xong. Mình muốn đi xe lửa hoặc xe khách lên Chiangmai trong đêm 14 luôn. Mình coi thì có 1 chuyến xe lửa 22h đi CM. Không biết có bạn nào đã đi xe lửa tới Chiangmai chưa, nếu có cho mình xin ý kiến. Bạn nào có kinh nghiệm bắt xe khách lên CM thì cho mình ý kiến luôn nhé. Mình cảm ơn

Xe đi Chiangmai xuất phát ở bến xe phía Bắc (Morchit), xe giường nằm, đẹp chạy ngon nhưng giá không rẻ (cỡ 1100-1200b). Bạn đi hơi muộn nên vé bay đi CM hơi đắt vì trùng dịp lễ hội Loy Krathong.

macchiato
29-08-2013, 22:18
Xe đi Chiangmai xuất phát ở bến xe phía Bắc (Morchit), xe giường nằm, đẹp chạy ngon nhưng giá không rẻ (cỡ 1100-1200b). Bạn đi hơi muộn nên vé bay đi CM hơi đắt vì trùng dịp lễ hội Loy Krathong.

Mình đi để xem lễ thả đèn trời nên ráng chờ tới khi có ngày chính xác rồi mới mua vé mặc dù biết là vé máy bay đi CM sẽ mắc. Xe giường nằm giá 1100-1200b đó là khứ hồi luôn hay là chỉ có 1 chặng đi thôi bạn?

Còi cọc
30-08-2013, 01:32
Bạn đi mấy nữ, mấy nam. Có ghép nữa kg mình gửi một chị theo với. Pls.

Hi mọi người, tình hình là nhóm em(4 đứa) book được vé đi Thái Lan từ 3-6/10(4 ngày 3 đêm thôi ạ), và bọn em định ở Nasa vegas. Sau một hồi lội page xem kinh nghiệm của mọi người, em tạm dự tính như này, mọi người xem giúp em với(em chưa đi bao giờ nên cũng hơi lo):
Day 1: Xuống sân bay lúc 12h40(em đi Vietjetair nên chỉ sợ nó delay ạ, hix hix), em tính làm thủ tục và về tới KS chắc cũng tầm 3h rồi, đi thăm hoàng cung với chùa chiền chắc ko được rồi, nên bọn em tính đi siam ocean world(mở đến 10h đêm), rồi ăn uống chơi loăng quăng và về nghỉ). Cho em hỏi từ Suvarnabuhmi em đi như nào về Nasa vegas ạ?
Day 2: Đi tour đảo Coral ở Pattaya(em mua của hotels2thailand, giá trên đó hợp lý ko ko ạ?Hay có thể mua tour của các agent bên Thái), tối đi xem calypso cabaret, show này được ko ạ?(em cũng tính mua trên hotels2TL luôn, hay có thể sang đó mua ko ạ, ai có kinh nghiệm vụ này chỉ em với)
Day 3: Làm một vòng Grand Palace, cung điện mùa hè Vimanmek và các chùa Phật Ngọc, Wat Pho, Wat arun, chùa phật vàng, tượng phật 4 mặt. Cho em hỏi mấy cái này cũng gần gần nhau hết phải ko ạ? Đi tuk tuk một vòng luôn được ko? Và đi từ sáng đến khoảng 1h30 chiều có hết ko, bởi em định đi safari world nữa, nhưng chắc chỉ đủ thời gian vào safari park chứ ko coi được mấy cái animal show. Tối ăn uống mua sắm, linh tinh. Cho em hỏi khu pratunam mở đến tối ko ạ?
Day 4: Vì em bay lúc 13h35 nên tầm 11h phải ra sân bay rồi, nên sáng chắc lại loanh quanh ăn uống, mua nốt j thì mua.

Mọi người góp ý em với, nếu CT dày quá em sẽ cắt pattaya đi băngkok thôi để đi thêm chợ nổi(cái chợ nổi Dumnoen Saduak có như Cái Bè, Cái Răng của mình ko? Với chợ nổi Taling chan ở Bangkok ai đi rồi thì thấy ok ko?) với đi trọn vẹn tour safari world.

Mọi người chỉ giáo em với nhé:). Thanks.

thik_di_choi
30-08-2013, 02:58
Mình đi để xem lễ thả đèn trời nên ráng chờ tới khi có ngày chính xác rồi mới mua vé mặc dù biết là vé máy bay đi CM sẽ mắc. Xe giường nằm giá 1100-1200b đó là khứ hồi luôn hay là chỉ có 1 chặng đi thôi bạn?

2 ways bạn ơi và đó là giá trung bình. Tuy nhiên bạn có thể lựa chọn nhiều loại xe. Tiền nào, xe ấy. Cách đây 4 năm, mình đi Udon Thani nhìn thấy xe đi Chiang Mai nhìn thèm rỏ dãi

macchiato
30-08-2013, 10:40
2 ways bạn ơi và đó là giá trung bình. Tuy nhiên bạn có thể lựa chọn nhiều loại xe. Tiền nào, xe ấy. Cách đây 4 năm, mình đi Udon Thani nhìn thấy xe đi Chiang Mai nhìn thèm rỏ dãi
Cám ơn bạn. Bạn cho mình hỏi thêm là xe đi CM bao lâu thì có 1 chuyến, lúc nào cũng có xe tại bến hay mình có cần phải đặt vé trước không? Nếu cần thì mình sẽ nhờ bạn mình ở Thái mua hộ.

caotungqn
30-08-2013, 11:25
Ủng hộ giùm cho bác nhé, chúc pác mua may bán đắt.
nhân thể cũng up lại giúp iêm phát nhé !
Thanks !

_mon_
30-08-2013, 16:34
Mọi người cho em hỏi : e thấy giá mua tour bên vietravel là 7tr/người đi 6 ngày.E đi 2 ng và chỉ đi 4 ngày thôi (2 ngày bangkok, 2 ngày pattaya) thì có rẻ hơn chút nào k ạ. Nếu rẻ hơn thì khoảng bao nhiêu ạ? Chi phí cho 2 ng khoảng 10tr đủ không ạ? E tính cả vé máy bay, e đặt vietjet khoảng > 3tr ạ.
Cảm ơn các anh/chị/bạn nhiều nhiều <3

thik_di_choi
30-08-2013, 23:21
Cám ơn bạn. Bạn cho mình hỏi thêm là xe đi CM bao lâu thì có 1 chuyến, lúc nào cũng có xe tại bến hay mình có cần phải đặt vé trước không? Nếu cần thì mình sẽ nhờ bạn mình ở Thái mua hộ.

Nhiều xe lắm nhưng nếu muốn chọn xe và giờ chuẩn thì mình cứ mua trước rồi đi chơi cho thoải mái. Morchit rất tiện giao thông công cộng

Ltbubu
31-08-2013, 14:56
thanh niên thích ăn chơi nhảy múa cả đêm thì nên ở khu nào nhộn nhịp được nhỉ: Sukhumvit, Siam hay Pratunam?

yukiko
31-08-2013, 15:18
Chào mọi người ạ, em với bạn chuẩn bị đi thái t9 này nên giờ vào hỏi ý kiến mn một chút :'( thực ra là nhiều chút vì đây mới là lần thứ 2 em đi sang nước ngoài theo kiểu phượt thôi, mà mấy lần trước dư dả thời gian toàn vừa đi vừa tính.

Bọn em đi khoảng 6 ngày, nhưng mà thời gian đi lệch nhau tận hai ngày. Em đi trưa 22/9 đến trưa 27/9, bạn em thì từ trưa 24/9 đến sáng 29/9. Em tính đi thế này..

22/9: 1h tới nơi, rồi làm thủ tục xong cũng chiều rồi nên chắc em tranh thủ đi chợ Chatuchak, chứ không mấy ngày sau là ngày thường rồi. Tối thì qua Chinatown.

23/9: Đi Safari world hoặc chợ nổi(trong điều kiện biết cách bắt xe, hay là em đặt tour cho lành? Mà em nên chọn cái nào trong 2 cái đó ạ? không biết đi cùng một ngày thì có kịp ko ><) Rồi chiều tối tới Chocolate Ville, Khan Na Yao (quán này rõ xa nhưng mà trông thích quá, kiểu Italy thu nhỏ í, em thích Italy >___<)

24/9: Qua MBK hay vào Big C chơi, đợi bạn.

Trưa bạn em đến rồi chiều đi Bảo tàng sáp, Siam mall
Xong qua Central world rồi Baiyoke luôn.

25/9: Sáng dậy đi Pattaya. Ở Pattaya thì chắc là tắm biển, chợ nổi 4 miền với walking street. Mà bọn em nên chỗ nào để tiện đi mấy chỗ đó ạ?

26/9: Sáng sớm về BK (đi sớm thì đi bằng phương tiện gì ạ >< đi taxi thì khoảng bao nhiêu tiền ạ?).

Đi thuyền sông Chao Phraya, hay ít nhất là thăm được cái Grand Palace + 1 chùa nào đó.
http://www.chaophrayaexpressboat.com/en/tourist/
Không biết có nên book trước không nhỉ :-?

Tối thì em muốn về Asiatique The Riverfront chơi.

27/9: 1h chiều em bay rồi, không biết sáng có tranh thủ làm gì được không?

28/9 & 29/9 thì bạn em lặp lại hành trình 2 ngày đầu của em T___T

--

Thực ra em muốn đi Dream world cơ mà không biết nên bỏ cái gì để đi Dream world :(

Mọi người góp ý giúp tụi em với. Mà tụi em đi như thế kia thì nên ở khaosan hay siamsquare cho tiện nhỉ? có ai recommend khách sạn cho tụi em với >__< giá hạt dẻ một chút, vì còn dành tiền chơi ạ :">

tensaihito
31-08-2013, 23:14
Mình chuẩn bị đi Thái vào 8/9 tới mà đang thắc mắc 1 chỗ là ở bên đó mình xài 3G của mạng nào thì giá rẻ và nhanh nhỉ? Giá cước khi gọi điện hay nhắn tin về VN thế nào? Mong mọi người tư vấn giúp

maithanhtoan94
01-09-2013, 20:34
mình muốn mua vé bus từ bangkok đi phnom phenh.Bạn nào biết chỗ mua và chỗ đón xe ở đâu chỉ mình cái nhỉ.thank

Littlefoot
01-09-2013, 23:20
mình muốn mua vé bus từ bangkok đi phnom phenh.Bạn nào biết chỗ mua và chỗ đón xe ở đâu chỉ mình cái nhỉ.thank
Bạn xem ở đây nhé:
http://www.seat61.com/Cambodia.htm

Littlefoot
01-09-2013, 23:24
Đi tàu đêm đi bạn. Giá rẻ, tàu tốt và đỡ tiền KS 2 đêm. Giá khoang giường nằm 18-25 đô/chiều. Có 2 chuyến đêm. Một chuyến 6h tối đến Chiang Mai lúc 8h sáng. Chuyến nữa là 9h tối, đến gần 11 h.

hoangvanphuong75
02-09-2013, 11:26
@nguyenthaihato: từ sân bay Suvanarbuhmi đi airport link ở tầng hầm của sân bay này đến trạm Ramkhamhaeng, exit khỏi ga này thì Nasa Vegas hotel là tòa nhà cao tầng trước mặt.
Bạn gì hỏi đi từ SB Suva ra ga Hualamphoong để đi Chiang Mai cho kịp chuyến 22h00: vì thời gian hạn chế, đi airport link +Metro để đến Hualamphoong là nhanh nhất, vì lúc đó là giờ cao điểm, bus or taxi đều kẹt, còn không thì hỏi cách đi từ SB Suva đến ga xe lửa Donmuang đón đầu vì xe lửa BK-Chiang Mai qua ga Donmuang.

mytron123
02-09-2013, 14:54
Đoàn nhà em sắp tới sẽ đi từ ngày 28/10 - 31/10 , Đoàn có 5 người gồm 4 người lớn 1 trẻ nhỏ và dự định sẽ chỉ chơi ở Bangkok thôi.
Vì đây là lần thứ 2 em đến bangkok nhưng lần đầu đi tour nên cũng chắng có kinh nghiệm mấy và nhất là hầu như chưa được đi chơi đâu ở Bangkok luôn ấy :(
Lịch trình em dự tính lên lịch cho đoàn như này, nhờ các bác có nhiều kinh nghiệm chia sẻ và góp ý giúp em với. Và có chỗ nào vô lý hoặc các điểm cách xa nhau quá không thể đi 1 ngày có thể hết được cũng mong các bác chỉ bảo thêm ạ. Tâm lý đi được có ngắn ngày mà chỗ nào cũng tham muốn đi hết ý ạ :">
Day 1 :
11h50 - 13h40 - Vietjet - BBK : Lên tầng 4 bắt taxi về khách sạn ( nhà em 5 người những có 1 trẻ con đi xe 4 chỗ có được ko các bác nhỉ, với cả nên bắt xe màu vàng cho đỡ bị chặt chém phải không ạ ?)
Nhà em ở khách san : Novotel Bangkok Platinum Pratunam nên hôm đầu dự định chơi quanh quanh khu đó : đi Platinum xem quần áo , đi chợ Pathunam , thăm phật 4 mặt , central world, big C .... Đi ăn tối rồi có thể lên bar chơi .
Day 2 :
- Sáng em định lên tàu điện trên cao BTS ra bến Taksin bắt thuyền đi dọc sông Chao phraya thăm quan chùa Wat Arun, sau đấy đi thăm hoàng cung, chùa phật ngọc, cung điện mùa hè ...
- Tối về khách sạn tắm rửa thay đồi rồi bắt taxi ra Chinatown thăm chùa phật vàng và ăn tối, tầm 9h bọn em tính ra Asiatique chơi ( thấy bảo chỗ này gần chinatown )
Day 3 :
- Sáng dậy sớm bắt minibus đi Ayuttaya, chơi ở đó 1 ngày rồi tầm 4h bắt xe về BBK, tối nhà em tính ăn thử buffet ở Baiyoke và ngắm cảnh ở đó ( ko biết có kịp ko ? )
Day 4 :
- vì 2h30 chiều máy bay đã cất cánh nên em muốn tranh thù đi mua vé vào xem bảo tàng madame tussauds suất 10h cho sớm và cũng rẻ nữa. xem xong lượn lờ mua sắm ăn trưa 1 tẹo thì 12h nhà em lên đường ra sân bay về nước ạ . ( nhưng cháu em nó muốn đi cả Aquarium nữa thì nên xếp lịch vào chỗ nào được ạ ?
Các bác cũng gợi ý giúp em ăn mấy món như Tom yam, pad thái, dimsun, cơm dứa, xôi xoài, massaman curry , namtok moo ( thấy bảo đứng đầu với thứ 19 trên 50 món ngon nhất TG ạ :"> ) ở đâu ngon với ạ ?
Em cảm ơn các bác nhiều nhiều <3

Ltbubu
03-09-2013, 10:04
Cho mình hỏi các bạn biết bar nào ở Nana Plaza coi *** show an toàn và đảm bảo không, kiểu show được tổ chức có nội dung hẳn hoi, diễn viên được đầu tư, không gian lịch sự, quán rộng rãi và giá cả không đắt quá. Mình cảm ơn

Lien_Hoa
03-09-2013, 15:25
chào mọi người, mình muốn đi bangkok bằng bus theo lộ trình hcm-phnom penh - bangkok. Nhưng mình có nghe thông tin là từ cam qua thái phải đóng 70$ ở cửa khẩu, có ai đã đi thái bằng bus trong năm nay chưa, cho mình bít các thủ tục hải quan ở poipet được ko? rùi có vụ show 700$ nữa, không biết là thế nào? mong ai bít thì chỉ mình với nhé

Ltbubu
03-09-2013, 22:24
M có tìm hiểu ở Nana Plaza có Angelwitch, Spanky và Billboard là 3 bar nổi tiếng nhất, cũng đã được chứng thực. Nhưng m không rõ trong 3 show này, show nào có *** show, chứ toàn girl mà vào show cũng toàn girl nhảy nhót, múa cột, thoát y thì vô duyên lắm. Ai biết giúp m với~

hoangvanphuong75
04-09-2013, 07:23
@Lien_Hoa: có nhóm đi đầu năm nay nói với anh là phải show 700USD cho hải quan Thái khi nhập cảnh Thái ở Poipet-Aran, không thấy nói nộp 70USD (không hợp lý lắm, vì vào Thái miễn visa mà). Về thủ tục hải quan ra khỏi Cam ở Poipet, hay đòi người Việt mình 100Baht, cho hay không tùy em xử trí, còn nhập cảnh Thái thì không bị đòi. Các bạn qua Thái làm ăn thì anh không biết!

Han_Thu
05-09-2013, 12:09
Hôm tháng 6/2013 mình vào Thái đường bộ bằng cửa khẩu Cham Yeam-Hat Lek thì k bị yêu cầu show 700usd , nghe nói hủy bõ vụ show tiền rồi , có ai đi cửa khẩu Poipet không nói cho mn bít với

GiangNg
05-09-2013, 13:50
Plan của bạn đi sẽ rất vất vả đó, vì có trẻ con đi nữa và di chuyển khá nhiều. Chỉ riêng Platinum, Central World đã mất hết 1 ngày rồi. Bạn đi cả ngày rồi sợ không có sức để tối đi nữa đâu. Bạn nên xem lạo lịch trình nhé

Chatuchak, Platinum nhiều chủng loại, giá cả cũng okie.

doducuy
05-09-2013, 18:25
em mới gọi điện hỏi tổng đài của Vietjetair về việc em tính 1 chiều Sài Gòn - Bangkok và về đường bộ qua Laos rồi về Hà Nội, thì chị tổng đài bảo em phải có vé xe từ Laos về Hà Nội thì mới được, rồi em nói qua lại 1 hồi lâu là có 1 số bạn trên diễn đàn vẫn đi như vậy được thì chị ấy bảo chưa cập nhật thông tin này nọ :(

Vì là lần đầu tiên em backpack lại đi 1 mình nên khá là lo cái bước đầu tiên này, lỡ mua vé rồi không cho bay thì bực mình chết mất, sở dĩ em chỉ có 1 option bay SGN - BKK là do nếu từ Cambodia nhập cảnh qua thì chỉ được 15 ngày, mà em muốn chuyến đi thật thoải mái về thời gian, không bị gò bó về lịch trình ý. Haizzz chưa đi mà đã có cảm nhận người Việt mình thiệt thòi quá, không có chuyện cứ mua one-way ticket rồi đi như các bạn nước khác được :(

thik_di_choi
05-09-2013, 23:24
em mới gọi điện hỏi tổng đài của Vietjetair về việc em tính 1 chiều Sài Gòn - Bangkok và về đường bộ qua Laos rồi về Hà Nội, thì chị tổng đài bảo em phải có vé xe từ Laos về Hà Nội thì mới được, rồi em nói qua lại 1 hồi lâu là có 1 số bạn trên diễn đàn vẫn đi như vậy được thì chị ấy bảo chưa cập nhật thông tin này nọ :(

Vì là lần đầu tiên em backpack lại đi 1 mình nên khá là lo cái bước đầu tiên này, lỡ mua vé rồi không cho bay thì bực mình chết mất, sở dĩ em chỉ có 1 option bay SGN - BKK là do nếu từ Cambodia nhập cảnh qua thì chỉ được 15 ngày, mà em muốn chuyến đi thật thoải mái về thời gian, không bị gò bó về lịch trình ý. Haizzz chưa đi mà đã có cảm nhận người Việt mình thiệt thòi quá, không có chuyện cứ mua one-way ticket rồi đi như các bạn nước khác được :(
Chưa nghe vụ này ở Thái bao giờ nhé. Bạn bay bình thường đi, cùng lắm sơ cua 1 cái vé VNA giữ chỗ không trả xiền để có 1 cái e-ticket như thật đề phòng

luudanchua
06-09-2013, 18:54
Mình vừa đi Thái về, nhờ những thông tin trên diễn đàn mà mình đã có 1 chuyến đi thú vị - tiếc là đi cùng với con còn nhỏ nên chưa khám phá gì nhiều nhưng cũng cũng đủ để mê đất Thái rồi :)
Qua đây cho mình gởi lời cảm ơn đến diễn đàn và các bạn như Thik - di - choi, Hoangvanphuong75... đã trả lời những khúc mắc của mình nhé, .

maithanhtoan94
07-09-2013, 13:15
Ai cho em hỏi từ sân bay don muang(DMK) sang sân bay quốc tế Suvabumi(BKK) đi bằng phương tiện gi nhanh nhất có thể.em đáp xuống DMK lúc 10h30 và phải bay ở BKK lúc 13h15.vậy có kịp ko ạ.huhu

thik_di_choi
07-09-2013, 22:36
Ai cho em hỏi từ sân bay don muang(DMK) sang sân bay quốc tế Suvabumi(BKK) đi bằng phương tiện gi nhanh nhất có thể.em đáp xuống DMK lúc 10h30 và phải bay ở BKK lúc 13h15.vậy có kịp ko ạ.huhu
Taxi và chả phí tollway. Sẽ hơi chát đấy

KTNX
09-09-2013, 10:17

có thể đi bằng Xe bus miễn phí ở sb mà..
Xe bus này chạy đúng h (ví dụ: 11h có 1 chuyến 12h có 1 chuyến)
thời gian di chuyển là 1h

kanepham
10-09-2013, 09:15
Mình cũng vài lần qua BKK, nhưng lần đầu tiên phải làm hướng dẫn bất đắc dĩ cho một đoàn 5 người lần đầu sang. Vẫn là mấy câu hỏi thường lệ nhưng vì chưa update được thông tin nên nhờ các phượt giúp với.
1. Mình muốn hỏi có khách sạn nào thuận tiện đi lại gần BTS, MRT, Shopping.. vì đoàn mình có người lớn tuổi
2. Đoàn muốn đi xem Sex show thì nên đi chỗ nào giá hợp lý và an toàn, vì nghe nói cũng hay bị lừa dắt đi lung tung rồi vòi tiền
3. Đi xem show ca nhạc Alcazar show thì xem ở đâu?
4. Vì đoàn đi tự do không theo tour, nên nếu muốn ăn buffet tại tòa nhà cao nhất BKK thì giá cả ra sao và nên chọn nhà hàng buffet nào?
Cám ơn các bạn nhiều

thik_di_choi
10-09-2013, 20:37
Mình cũng vài lần qua BKK, nhưng lần đầu tiên phải làm hướng dẫn bất đắc dĩ cho một đoàn 5 người lần đầu sang. Vẫn là mấy câu hỏi thường lệ nhưng vì chưa update được thông tin nên nhờ các phượt giúp với.
1. Mình muốn hỏi có khách sạn nào thuận tiện đi lại gần BTS, MRT, Shopping.. vì đoàn mình có người lớn tuổi
2. Đoàn muốn đi xem Sex show thì nên đi chỗ nào giá hợp lý và an toàn, vì nghe nói cũng hay bị lừa dắt đi lung tung rồi vòi tiền
3. Đi xem show ca nhạc Alcazar show thì xem ở đâu?
4. Vì đoàn đi tự do không theo tour, nên nếu muốn ăn buffet tại tòa nhà cao nhất BKK thì giá cả ra sao và nên chọn nhà hàng buffet nào?
Cám ơn các bạn nhiều
1. Nhiều xèng ở khách sạn quanh khu Pratunam giữa 2 ga Airport Link là Rachaprarop và Phaya Thai. Đi đâu cũng tiện. Ít thì Nasa vegas đôi diện ga airport link Ramkhamhaeng (đang khuyến mại rẻ lắm)
2&3. Sex show và Alcazar thì nên coi ở Pat. Hình như ở Nana hay Patpong cũng có
4. Bayoke Sky chỉ nên ăn International Buffet tầng 76&78. Giá tòa nhà bán là 1100B. Bạn nên mua qua thaitourismguide.com là 700B included Dinner Buffet và Observation desk tầng 77 và tháp xoay ở tầng 84

Frankenstein.09
12-09-2013, 23:44
tình hình là cuối tháng này em đi Bang kok để lấy quần áo, ở lại tầm 3 đêm, mà chưa tìm được hotel nào như ý ( giá tốt , gần bts :( ) em đi 3 người ạ , chắc là phải thêm 1 extra bed , hoặc nếu có phòng 2 giuong thi em ở 3 người dc k.

kanepham
13-09-2013, 09:59
1. Nhiều xèng ở khách sạn quanh khu Pratunam giữa 2 ga Airport Link là Rachaprarop và Phaya Thai. Đi đâu cũng tiện. Ít thì Nasa vegas đôi diện ga airport link Ramkhamhaeng (đang khuyến mại rẻ lắm)
2&3. Sex show và Alcazar thì nên coi ở Pat. Hình như ở Nana hay Patpong cũng có
4. Bayoke Sky chỉ nên ăn International Buffet tầng 76&78. Giá tòa nhà bán là 1100B. Bạn nên mua qua thaitourismguide.com là 700B included Dinner Buffet và Observation desk tầng 77 và tháp xoay ở tầng 84

Cám ơn Bác thik_di_choi nhieu
1. Hotel e đã Book khu Pratunam rồi :-)
2&3 Tại vì bọn em đi ít ngày ko đi Pat nên đang kiếm cái Sex show tin tưởng an toàn chút, hình như cái Nana Bác nói chính là Nana Entertainment Plaza, đến BTS Nana? Còn ở BKK hình như không có Alcazar hay tifanni show?
3. Không biết xung quanh khu Pratunam có cái hàng lẩu MK nào không nhỉ? em search web của nó phần branch toàn tiếng Thái :-)

thik_di_choi
13-09-2013, 10:13
Cám ơn Bác thik_di_choi nhieu
1. Hotel e đã Book khu Pratunam rồi :-)
2&3 Tại vì bọn em đi ít ngày ko đi Pat nên đang kiếm cái Sex show tin tưởng an toàn chút, hình như cái Nana Bác nói chính là Nana Entertainment Plaza, đến BTS Nana? Còn ở BKK hình như không có Alcazar hay tifanni show?
3. Không biết xung quanh khu Pratunam có cái hàng lẩu MK nào không nhỉ? em search web của nó phần branch toàn tiếng Thái :-)

Show Pd ở BKK có chứ, mình xem ở BKK lâu quá rồi không nhớ. Lẩu thì quanh khu ấy có, hem nhớ trong siêu thị nào. Mình toàn tiện đâu ăn đấy nên không sưu tầm quán ăn trừ thật đặc biệt

lilac
13-09-2013, 10:15
@kanepham:

- Ở BKK thì bạn có thể xem show này ở ks Asia Hotel. Bạn có thể xem thông tin ở đây:
http://www.calypsocabaret.com/

- Khu Pratunam thì lẩu MK có ở Central World.

kanepham
13-09-2013, 10:33
Thanks Lilac nhiều lắm, mấy lần trước mình đi BKK Bạn cũng hướng dẫn cho mình rất nhiệt tình nhưng vì đi một mình nên toàn lê la mấy quán bar ở khu Patpong, Silom, Sukhumvit.. :-) chử ko muốn xem show một mình, đợt này đi cùng mấy người bạn họ bắt mình thiết kế tour. Mấy bạn đó trước mình cho ăn MK ở Central World Udonthani thích nên muốn ăn tiếp ở BKK :-). Với mình, mỗi lần đến BKK lại là một trải nghiệm mới ;)

@kanepham:

- Ở BKK thì bạn có thể xem show này ở ks Asia Hotel. Bạn có thể xem thông tin ở đây:
http://www.calypsocabaret.com/

- Khu Pratunam thì lẩu MK có ở Central World.

lilac
13-09-2013, 11:38
@kanepham:

Thật ra nếu bạn ở khu Pratunam thì có thể ăn lẩu MK ở Central World (tầng 7 thì phải) hoặc lẩu MK Gold ở Siam (hình như là Siam Discovery). Tuy nhiên, MK thì rẻ hơn MK Gold.
Ngoài ra thì lẩu MK có ở các shopping mall như Terminal 21 (khu Sukhumvit) hay Union Mall (khu Chaktuchak)...

Chúc bạn đi vui.

thik_di_choi
13-09-2013, 17:49
@kanepham:

Thật ra nếu bạn ở khu Pratunam thì có thể ăn lẩu MK ở Central World (tầng 7 thì phải) hoặc lẩu MK Gold ở Siam (hình như là Siam Discovery). Tuy nhiên, MK thì rẻ hơn MK Gold.
Ngoài ra thì lẩu MK có ở các shopping mall như Terminal 21 (khu Sukhumvit) hay Union Mall (khu Chaktuchak)...

Chúc bạn đi vui.

Hay ăn lẩu thế =))

lilac
13-09-2013, 18:04
@thik_di_choi:

Vì dễ nuốt. Ăn chung, đông vui, mình ăn nhiều ko bị phát hiện. hehe...

hdkien
14-09-2013, 13:52
chào các bạn!
Mình xắp di thailand muốn đi viếng ngôi chùa DHAMMAKAYA (Thánh địa phật giáo thailand) mà k biết đi tới đó như thế nào (mình muốn đi từ BANGKOK sáng đi chiều về)bạn nào có đi qua rồi giúp mình với thanks nhiều....

hoangvanphuong75
14-09-2013, 19:31
Kiếm giúp bạn, thông tin sau: bus 29, 59,95, từ BKK to Rangsit (Donmuang gần hơn, cách Rangsit 20Km, còn SB Suvar có bus thẳng đến Rangsit (Rangsit market), đi bộ qua Chợ Rangsit, tìm trạm bus số 1008 đi đến ngôi chùa này. Or taxi Rangsit market đến chùa 100B.

banglangdo
14-09-2013, 23:12
HI,

Cho mình hỏi là mình tìm thì thấy cách đi đến safari world bằng bus như sau: bắt bts đến mochit sau đó bắt tiếp bus 26 đến Fashion Island Shopping Mall rồi qua đường bắt sòng thẻo số 9 để đến safari world, ai biết rõ vụ này giúp mình với vì mình ko thích đi taxi lắm^^.

hoangvanphuong75
15-09-2013, 07:45
Anh vừa đọc mấy blogs, cách đi cũng là đến Fashion island rồi taxi 80B đến tận cửa entrance, Safari W mênh mông bát ngát, nếu xe mà không đến tận cửa để mua vé vào thì đi bộ xỉu luôn.
Cách bắt bus đến Fashion island là bus 115, bus này em có thể gặp nó ở BTS Saphan Thaksin, trước Robinson mall, Trung tâm Silom, Lumphini, nếu ở Nasa Vegas hotel, nó chạy con đường hông hotel này. Lúc trước trường đưa đến tận nơi, bây giờ tìm public transport cũng ra. Safari W tuyệt vời, vé vào 830B thì phải.

thethidie
15-09-2013, 09:38
Kiếm giúp bạn, thông tin sau: bus 29, 59,95, từ BKK to Rangsit (Donmuang gần hơn, cách Rangsit 20Km, còn SB Suvar có bus thẳng đến Rangsit (Rangsit market), đi bộ qua Chợ Rangsit, tìm trạm bus số 1008 đi đến ngôi chùa này. Or taxi Rangsit market đến chùa 100B.

Bác cho mình hỏi thông tin bạn kiếm kiểu gì mà hay thế? :D

banglangdo
15-09-2013, 11:17
Anh vừa đọc mấy blogs, cách đi cũng là đến Fashion island rồi taxi 80B đến tận cửa entrance, Safari W mênh mông bát ngát, nếu xe mà không đến tận cửa để mua vé vào thì đi bộ xỉu luôn.
Cách bắt bus đến Fashion island là bus 115, bus này em có thể gặp nó ở BTS Saphan Thaksin, trước Robinson mall, Trung tâm Silom, Lumphini, nếu ở Nasa Vegas hotel, nó chạy con đường hông hotel này. Lúc trước trường đưa đến tận nơi, bây giờ tìm public transport cũng ra. Safari W tuyệt vời, vé vào 830B thì phải.

HI anh,

Em tìm thì thấy có chỉ sau khi đến fashion island thì có thể đi songthaew đến safari, anh kiếm giùm em cái này với, và khi lên bus, làm sao biết trạm mình xuống là khi nào hả a? Kêu bác tài nhắc giùm?

hoangvanphuong75
15-09-2013, 14:33
@thethidie: tiếng anh nhiều nhiều, đọc nhiều trang thì ra thôi em, anh cũng kiếm Wat này cho chính mình luôn mà. Ngoài ra có train đến Rangsit market (ít chuyến trong ngày), @banglangdo: nói bác tài thôi em, chỉ mong sao nó chạy đến entrance. Anh cho thêm bus 115, vì nó chạy qua trung tâm BKK, tiện hơn ra Morchit.

hdkien
15-09-2013, 22:25

Cám ơn a nhiều ! mình vao google it thông ngoi chùa này quá, seach ở Phượt thì duy nhất hai kết quả, nhưng cũng cám ơn bạn nhiệt tình nhé.

Namtuoc84
16-09-2013, 23:26
mình chuẩn bị đi Thái lần đầu trong tháng 10, các bạn có thể tư vấn giúp mình ks nào rẻ rẻ tầm 500k trở lại ở khu Silom và gần trạm BST với được ko vậy :(

doducuy
17-09-2013, 00:33
cho em hỏi em có thể tìm được hostel hay hotel khoảng 10 - 15$ 1 đêm ở Ao Nang - Krabi không vậy? em đi 1 mình đang phân vân không biết có nên xuống miền Nam Thái Lan, đọc các review thì thấy Phuket đắt đỏ quá, có anh chị nào đã đi Krabi với budget chỉ 30-35$/ngày không ạ

hoangvanphuong75
17-09-2013, 09:49
@Namtuoc84:YHA Bangkok ngay Silom là Youth hostel nổi tiếng, nếu là member của YHA còn được giảm giá!
@doducuy: em yên tâm, Ao Nang rất nhiều hotel, Krabi town hotel 100B/night còn có mà. Không cần book trước đâu.

Silic
17-09-2013, 11:21
cho em hỏi em có thể tìm được hostel hay hotel khoảng 10 - 15$ 1 đêm ở Ao Nang - Krabi không vậy? em đi 1 mình đang phân vân không biết có nên xuống miền Nam Thái Lan, đọc các review thì thấy Phuket đắt đỏ quá, có anh chị nào đã đi Krabi với budget chỉ 30-35$/ngày không ạ

Giá phòng ở Krabi town khá mềm, 1 số hotel/GH tốt theo tripadviosr: Ban to GH, A. Mansion, Hometel, trung bình: 600-650B/room (air-con).
Mấy hotel/GH này cũng gần khu "Night market" & "Walking street" (chợ cuối tuần ở Krabi Town)

Namtuoc84
17-09-2013, 12:26
Sao mình search hok được chỗ đó bác hoangvanphuong ơi, bác cho mình thêm vài thông tin về cái youth hostel được ko vậy, thanks bác nhiều lắm ;)

hoangvanphuong75
17-09-2013, 12:39
395/4 Silom Rd YHA Bangkok Downtown, vào google, rồi book trên trang www.hostelbookers.com không mất phí.

phanchotan
17-09-2013, 13:25
từ Thái Lan qua SIngapore thì đi máy bay thôi, rẻ nhất nên đi xe lữa mất thêm 4 ngày nữa mới đến nơi

Đi xe lửa từ Bangkok Thailand đến Singapore mà mất đến 4 ngày luôn hả các bạn ???... xe lửa đến các biên giới của mổi nước thì có sang xe lửa hay không vậy các bạn ? Và giá vé thì bao nhiêu ? Bạn nào biết rõ xin có một chỉ dẫn nhé ! Thành thật cám ơn !!!

hoangvanphuong75
17-09-2013, 14:18
Chuyến 2h chiều ở BK, thì cũng giờ này hôm sau tới Butter Worth (Penang), đổi xe lửa biên giới Thai-Malay, rồi Butter W- KL, rồi KL-Singapore, mất time và vé xe không hề rẻ. Bay cho nhanh! phù hợp người dulich by train, kiểu xuyên Việt bằng xế vậy. Vào ktmb.com sẽ biết giá. Hải quan nhập cảnh cũng khó hơn là bay.

kebuomhoa
17-09-2013, 23:02
Gia đình em gồm 5 người có 1 trẻ nhỏ, các bác cho em xin cái ks nào gần trung tâm, tàu BTS và MRT để tiện đi lại mua sắm, đi chơi, có các food court, xin cám ơn nhiều

hoangvanphuong75
18-09-2013, 09:02
Ở New Road GH là hợp lý, gần sông mát, gần BTS SAPHAN THAKSIN.

xuanhoa2000ru
18-09-2013, 11:24
Gia đình em gồm 5 người có 1 trẻ nhỏ, các bác cho em xin cái ks nào gần trung tâm, tàu BTS và MRT để tiện đi lại mua sắm, đi chơi, có các food court, xin cám ơn nhiều

Tết vừa rồi mình ở 2 đêm ở KS 4* Arnoma Hotel (1tr6/1 đêm 2 pax) và 1 đêm ngoài dự kiến ở KS 3* Aphrodite Inn Hotel. Đặt qua Agoda.vn. 2 KS này nằm 2 bên hông của Big C trung tâm, đối diện là Central Wolrd, Paragon, SIAM và rất nhiều khu siêu thì cùng foodcourt rất tiện, đi bộ tý là ra BTS Siam và Chidlom. Khách sạn rất OK, giá có thể hơi cao chút nhưng đáng giá. Ở khu này thì ít KS bình dân.

baptlap
18-09-2013, 17:21
Hôm tháng 6/2013 mình vào Thái đường bộ bằng cửa khẩu Cham Yeam-Hat Lek thì k bị yêu cầu show 700usd , nghe nói hủy bõ vụ show tiền rồi , có ai đi cửa khẩu Poipet không nói cho mn bít với

1.Mình cũng nghe thông tin về việc nhiều đoàn xuất cảnh qua Thái bằng đường bộ và vướng vào 1 quy định rất "kì cục" chưa-từng-có ,đó là show đủ 700 $ hoặc ngoại tệ khác tương ứng. Hiện ko biết quy địng bất thàng văn này đã được sửa chưa?
Hiện được biết cái này chỉ có ở 1 vài cửa khẩu ,như 1 anh bạn đi qua cửa khẩu cham yeam) thì ko có . Riêng bản thân em ,khi gặp police tourist có hỏi thì họ có vẻ khá lẩn tránh .Thêm vào đó ,trở về poipet nhập cảnh ,thật sự việc khá dễ dàng.
2.Bạn nào có ý định one-way-ticket của VJA ,trở về = đường bộ,thì ngay bây h nên mua vé về đi. Về mức độ lì lợm và luật pháp chỉ có đầu hàng với họ thôi. Mình đã trải qua và cảm thấy may mắn vì hôm đó được bay đi thái.

Vấn đề này cũng khá hay và hiện chưa thấy anh/chị nào đi về cập nhật tình hình nên mình moi móc nó lên ,hi vọng có những thông tin mới từ mọi người

Ltbubu
20-09-2013, 11:44
Cho mình hỏi chợ đêm ở Bangkok thì nên đi chợ nào, hàng hóa đa dạng, phong phú, đẹp và nhât là an toàn :)

caixia
20-09-2013, 13:52
Mong mọi người tư vấn giúp, mình đến Bangkok vào buổi tối đã book phòng ở khu Silom, xin hỏi trong khoảng thời gian từ sáng đến tầm 2h chiều mình có thể đi tham quan những nơi nào để sau đó thuận tiện đón xe đi Pattaya (nhóm mình 4 người có nên đi bằng taxi đến Pattaya không?). Mình sẽ ở Pattaya 1 ngày sau đó về lại Bangkok chơi tiếp 2 ngày(cuối tuần). Xin cảm ơn!

Namtuoc84
20-09-2013, 14:12
từ Bangkok đi tham quan Summer Palace ở Bang Pa In và Ayutthaya thì mua vé bus ở đâu vậy các bạn, và mún tham quan cả 2 nơi trong 1 ngày thì đi thế nào là tiện nhất vậy :D

doducuy
20-09-2013, 16:57
1.Mình cũng nghe thông tin về việc nhiều đoàn xuất cảnh qua Thái bằng đường bộ và vướng vào 1 quy định rất "kì cục" chưa-từng-có ,đó là show đủ 700 $ hoặc ngoại tệ khác tương ứng. Hiện ko biết quy địng bất thàng văn này đã được sửa chưa?
Hiện được biết cái này chỉ có ở 1 vài cửa khẩu ,như 1 anh bạn đi qua cửa khẩu cham yeam) thì ko có . Riêng bản thân em ,khi gặp police tourist có hỏi thì họ có vẻ khá lẩn tránh .Thêm vào đó ,trở về poipet nhập cảnh ,thật sự việc khá dễ dàng.
2.Bạn nào có ý định one-way-ticket của VJA ,trở về = đường bộ,thì ngay bây h nên mua vé về đi. Về mức độ lì lợm và luật pháp chỉ có đầu hàng với họ thôi. Mình đã trải qua và cảm thấy may mắn vì hôm đó được bay đi thái.

Vấn đề này cũng khá hay và hiện chưa thấy anh/chị nào đi về cập nhật tình hình nên mình moi móc nó lên ,hi vọng có những thông tin mới từ mọi người

cám ơn thông tin của anh, chắc em sẽ đi đường bộ và mang đủ tiền để nhập cảnh đường bộ Thái xem sao, 15 ngày chắc bỏ qua miền biển Nam Thái thẳng tiến Bắc Thái thôi

daniel87
20-09-2013, 18:06
Dạ cho em hỏi ở BK có hồ bơi vô cực nào ko ah ?? và giá khoảng bao nhiêu 1 lần bơi ??
Em cảm ơn mọi người...

nhat2412
20-09-2013, 19:41
Hi các bạn!
Mình tên Tuấn, lần đầu đi bụi nước ngoài mà còn đi 1 mình ( Hehe) ... Ngày 30/10 se có mặc ờ Bangkok...xin các cao nhân chia sẻ ít kinh nghiệm
Chỉ mua vé 1 chiều đi airasia ( sg -> dongmuon) , Mà nghe nói mua 1 chiều tụi checking làm khó lắm...
Ở khu khaosan nhưng không book trước được không mọi ngưởi? (halloween sợ đông khách du lịch)
Mọi người chỉ dùm mình cách đi bus từ Khaosan ra BTS gần nhất, hoặc vào trung tâm (qua cung điện đi bus 1 rồi tới ga xe luong luangbang gì gì nghe có vẻ hơi khó khăn nhỉ) ?
Mình muốn đi thành cổ Ayutthaya gì gì và cánh đồng hoa ở lopuri đi 1 ngày được không....? Bến xe Mochit không nằm chung BTS mochit đúng không mọi người....
Ngày 30/10 mình đi 1 mình bạn nào muốn có thể đi chung cho vui...về mình đi đưởng bộ...chơi ở SimRep, Sihanoukville

baptlap
20-09-2013, 21:37
Hi các bạn!
Mình tên Tuấn, lần đầu đi bụi nước ngoài mà còn đi 1 mình ( Hehe) ... Ngày 30/10 se có mặc ờ Bangkok...xin các cao nhân chia sẻ ít kinh nghiệm
Chỉ mua vé 1 chiều đi airasia ( sg -> dongmuon) , do không mang hành lý gì nhiều - 1 balo máy bộ đồ, qua bên mua đồ bận , o khu khaosan không book trước được không mọi ngưởi? halloween đó nha... Mà nghe nói mua 1 chiều tụi checking làm khó lắm...
Mọi người chỉ dùm mình cách đi bus ra MST gần nhất, hoặc vào trung tâm (qua cung diện di bus 1 rồi tới ga xe luong luangbang gì gì nghe có vẻ hơi khó khăn nhỉ) ?
Mình muốn đi thành cổ authyan gì gì và cánh đồng hoa ở lopuri đi 1 ngày được không....? Cách đi bú hoặc MST ra bến xe Motchit( ko phai MTS Motchit nha)
HÌnh như cũng có người hướng dẫn đọc rồi giờ tìm hoài không thấy... Mọi Người gIúp đỡ nha....
Ngày 30/10 ngày ai có lịch đi chung thì vui lắm... Halloween bên đó nghe nói vui lắm ak,,,,
Dự kiến đi 10 ngày định ở bangkok 5 , 6 ngày qua simrep chơi còn thời gian thì di shihanot villa ( ko di chang mai, hay pataya)

Bạn đánh sai chính tả nhiều thế .Tại mình chỉ biết BTS hay MRT thôi ,thua MST . Lần trước mình đi từ khao san (phải ra democracy monument ) đi xe số 3 ,phí 10-20bth,rẻ thôi.Hướng về morchit ,sẽ đi qua các qua một loạt các square ,nơi tìm thấy các BTS lớn.
Mấy thấy cái này có thể phù hợp cho những muốn đi lại bằng xe bus ở bangkok,mình rất thích phương tiện này.Chúc mọi người tìm được niềm vui ở Bangkok http://www.transitbangkok.com/bangkok_buses.html

nhat2412
20-09-2013, 23:35
Bạn đánh sai chính tả nhiều thế .Tại mình chỉ biết BTS hay MRT thôi ,thua MST . Lần trước mình đi từ khao san (phải ra democracy monument ) đi xe số 3 ,phí 10-20bth,rẻ thôi.Hướng về morchit ,sẽ đi qua các qua một loạt các square ,nơi tìm thấy các BTS lớn.
Mấy thấy cái này có thể phù hợp cho những muốn đi lại bằng xe bus ở bangkok,mình rất thích phương tiện này.Chúc mọi người tìm được niềm vui ở Bangkok http://www.transitbangkok.com/bangkok_buses.html

Sory bạn .... mình đã chỉnh lại rồi....

sophiebui
21-09-2013, 15:07
Các bạn cho mình hỏi chút nhé!
Mình lên kế hoạch sang Thái tháng 10 này, mua vé AA 1 chiều HN-BK rồi đi đường bộ qua Cam về SG, từ SG mình bay về HN. Vấn đề là mình thấy thủ tục nhập cảnh cho vé 1 chiều khó khăn quá nhưng nếu khi làm thủ tục nhập cảnh mình đưa toàn bộ giấy tờ đặt phòng tại Siem Riệp, vé máy bay từ SG về HN cho họ liệu có đc không? hay vẫn phải mua vé chiều BKK-HN nữa? Hoang mang quá, mình đã book vé,book ks hết r, các bạn tư vần dùm mình nhé.
Cảm ơn mn nhiều.

Silic
21-09-2013, 22:13
Mọi ng cho hỏi đi Air Aisa họ cho phép nhiều ng dồn hành lý không.
Ví dụ như đoàn mình có 4ng, mua hành lý 20kg cho 1ng --> mình có thể gom 4 vali lại miễn tổng cộng khối lương dưới 20kg không?
(tại k rõ nó có quy định là 1ng chỉ được mang 1 kiện hành lý hay không)

Tương tự mình cũng muốn hỏi bên Cebu luôn. Ai có kinh nghiệm trả lời giúp mình với nhé, xin cảm ơn.

Schtroumpf
22-09-2013, 12:41
@Silic: Được bạn nha, cả AA và Cebu, mà theo mình biết thì chưa có hãng nào quy định chỉ 1 kiện hành lý ký gửi/người cả (riêng hành lý xách tay 7kg/người thì có thể sẽ gắt gao hơn tùy hãng).

hoangvanphuong75
22-09-2013, 13:34
@sophiebui: mua vé AA Bangkok-Ubon (biên giới Pakse Lào), ở Ubon có xe đi Buriram, train thì free, rồi Buriram có xe đi Aran (biên giới Poipet, Cam), có vẻ thuyết phục, vì dulich Nam Lào vào Saigon, còn đi Lào hay không do mình. Biết thêm Ubon và Buriram or Surin cũng có xe đi Aran.

sonduong51
22-09-2013, 20:04
Nhờ mọi người tư vấn giúp là đi Krabi thì nên ở khu Aonang hay Krabi town?
Ở Khu Aonang ai ở rùi cho mình xin thông tin 1 số KS giá cả dưới 500K/đêm, mình check trên mạng thấy các KS ở đây giá khá cao.
Đi Krabi nên đi các tour đảo nào và thăm quan những địa điểm nào?
Thanks!

sophiebui
22-09-2013, 20:37
HÌnh như bạn nhầm mình vơi ai rồi >.< k đi Lào mà, mình hỏi về việc nhập cảnh vào Thái cơ :3

hoangvanphuong75
23-09-2013, 09:09
Không nhầm đâu em, vì em mua vé 1 chiều, nên khả năng không được check in, may thì được thôi. Vé máy bay Bangkok-Siemrep rất mắc, Bangkok-Saigon như câu hỏi của em thấy vòng vèo quá, đã hỏi, nghĩa là em muốn safe money sao cho hiệu quả, vậy chỉ còn bus và train Bangkok đến Siemrep mà 2 cái này không bán online. Chỉ có Bangkok-Ubon là Airasia hay có giá rẻ, tính thuyết phục cao, cũng may là từ Ubon biên giới Laos cũng đi được Aran để đến Siemrep. Chắc nói đến đây thì em cũng hiểu cần phải nói gì và show gì khi check in ở Nội Bài, mọi info mang tính tương đối. Good luck!

hoangvanphuong75
23-09-2013, 09:33
@sonduong51: Ao Nang thường giành cho dulich nghỉ dưỡng dài ngày, Krabi Town là điểm depart đi Ao Nang, Phi Phi, Phuket, Phang Nga (điểm giữa Krabi và Phuket by bus), ở Ao Nang là biển của Krabi có boat và tour ra mấy cái đảo nhỏ trước mặt (nhìn thấy được từ Ao Nang). Biển Ao Nang chỉ tắm vào đầu giờ chiều, vì sáng nước rút. Ao Nang rất gần Krabi town đi tuk tuk ra, or Krabi airport-Krabi town-Ao Nang.

tr4i000
23-09-2013, 11:00
Mình đã mua vé đi Thái ngày 28/12 này, nhưng mua chưa được vé về (giá vé mắc quá), mình tính đi xe bus về. Có bạn nào đi xe từ Bangkok về Phnompenh->Ho Chi Minh chưa. Cám ơn

KTNX
23-09-2013, 11:40
@tr4i000: bạn qua hải quan phải có vé về nha bạn, ko có thì khỏi đi...

vobeo_chonggay
23-09-2013, 13:36
Cả nhà có ai biết khách sạn nào tầm 500-600k/1 đêm gần khu Platinum hoặc Sukhumvit, vị trí trung tâm, gần BTS ko ạ? nhà em 2 vợ chồng chỉ cần 1 phòng yên tĩnh và tiện đi lại hoặc trung tâm để đêm về ngủ sau 1 ngày dài ăn chơi và shopping.
Về tour Safari world, nên đặt qua hotel2thailand hay qua khách sạn thì được giá tốt hơn nhỉ?

quynhnhi
24-09-2013, 11:17
Em chào các anh chị :)
Sau cả đêm qua ngồi lội hết 82 page thì hôm nay em phải đăng kí ngay cái nick để nhờ các anh chị tư vấn giúp em :) Em đã đặt vé đi Bangkok của Vietjet từ 6-9/12. Vì em vướng lịch đi làm và cũng vì em sang Bangkok mấy lần rồi nên em chỉ được ít ngày như vậy :( . Ban đầu em chỉ định đi Bangkok ko thôi nhưng lên đây đọc mới biết Hua Hin.Vì vậy em dự tính đi Hua Hin 1 ngày liệu có ổn ko ạ. Mục đích của em chỉ là di cho biết và thay đổi không khí một phần vì thời gian quá ít,phần chủ yếu là kinh tế của em eo hẹp quá Y_Y . Em dự tính lịch như sau ạ :

6/12 : Đến Bangkok lúc 14h chiều. Vì em say xe nên muốn đi tàu hỏa thôi ạ,anh/chị cho em xin thông tin về cách đi với ạ .Mặc dù em đã có đọc mấy bài viết về Hua Hin rồi nhưng mà vẫn ko rõ lắm,anh/chị cho em xin thông tin về khách sạn(có ks nào giá tiền như Nasa Vega ko ạ),điểm vui chơi ,ăn uống ....
7/12 : Em định quay về bằng tàu hỏa nhưng sợ ko kịp thì phải đi xe khách ,em dự có mặt Bangkok lúc chiều tối tầm 16-17h thì em nên đi về thời gian nào thì hợp lý ạ. em dự định đặt ks Nasa Vega ,sau đó đi asiatique .
8/12 : Công viên và chợ Chattuchak , chiều ghé phật 4 mặt, rồi vô Big C, tối lang thang ở khu Siam.
9/12 : em tính check in lúc 9h sáng, rồi ghé The Nine Center Society cách ks này khoảng 3km .em chưa vô đây bao giờ nên ko biết là mấy giờ mở cửa, anh chị nào đi rồi thì cho em xin thông tin thêm với ạ. Em chi lang thang ngó nghiên chụp hình thôi ạ. Chuyến bay của em lúc 14h30 thì em đi ra sân bay khoảng hơn 12h thì vẫn ok chứ ạ .

Kế hoạch của em chỉ có vậy thui ạ >.< Bangkok em có thể thu xếp được nhưng Hua Hin thì quả thực em ko bít tý gì,với thời gian ít ỏi như trên thì theo anh/chi em nên đi như thế nào thì hợp lý ạ

Em xin cảm ơn anh/chị trước ạ, những thông tin mà mọi người chia sẻ rất đáng quý <3

thik_di_choi
24-09-2013, 12:36
@tr4i000: bạn qua hải quan phải có vé về nha bạn, ko có thì khỏi đi...

- Chẳng hải quan nào kiểm soát việc đi về của bạn nhé. Đấy là cơ quan xuất nhập cảnh
- Trên tờ khai XNC Thai lan có phần departure. Có phần ghi số hiệu chuyến bay đi nhưng bạn không ghi lúc nhập cảnh cũng chẳng ai hỏi. Cơ quan XNC chỉ quan tâm đến hộ chiếu và cái form XNC chứ chẳng ai bắt bạn xuất trình vé về đâu

sophiebui
24-09-2013, 18:40
Không nhầm đâu em, vì em mua vé 1 chiều, nên khả năng không được check in, may thì được thôi. Vé máy bay Bangkok-Siemrep rất mắc, Bangkok-Saigon như câu hỏi của em thấy vòng vèo quá, đã hỏi, nghĩa là em muốn safe money sao cho hiệu quả, vậy chỉ còn bus và train Bangkok đến Siemrep mà 2 cái này không bán online. Chỉ có Bangkok-Ubon là Airasia hay có giá rẻ, tính thuyết phục cao, cũng may là từ Ubon biên giới Laos cũng đi được Aran để đến Siemrep. Chắc nói đến đây thì em cũng hiểu cần phải nói gì và show gì khi check in ở Nội Bài, mọi info mang tính tương đối. Good luck!
Vâng, e cảm ơn a nhiều. Vì đây là lần đầu e đi nên e lúng túng quá :((

sophiebui
24-09-2013, 18:42
Mình đã mua vé đi Thái ngày 28/12 này, nhưng mua chưa được vé về (giá vé mắc quá), mình tính đi xe bus về. Có bạn nào đi xe từ Bangkok về Phnompenh->Ho Chi Minh chưa. Cám ơn
mình đi y như bạn nhưng lại đi 18/10 cơ >.<

phamhadu
24-09-2013, 19:04
Các bạn cho mình hỏi vụ đặt phòng trên trang Agoda...tình hình là mình đã dùng thẻ Visa của bạn mình đặt phòng bên Thái của Agoda thì mình nhận được mail booking number phòng của mình!nhưg đọc tới phần lưu ý thì nó kêu fải đem theo thẻ và giấy tờ có dán ảnh của chủ thẻ!mình có thẻ mượn thẻ nhưg mượn giấy tờ đi thì hơi khó!ko bit ko mang có bị sao ko?!?

maximilian
25-09-2013, 02:24
- Chẳng hải quan nào kiểm soát việc đi về của bạn nhé. Đấy là cơ quan xuất nhập cảnh
- Trên tờ khai XNC Thai lan có phần departure. Có phần ghi số hiệu chuyến bay đi nhưng bạn không ghi lúc nhập cảnh cũng chẳng ai hỏi. Cơ quan XNC chỉ quan tâm đến hộ chiếu và cái form XNC chứ chẳng ai bắt bạn xuất trình vé về đâu

U nên update thông tin đi nhé, hải quan hay cơ quan XNC của Thái không quan tâm vé từ Thái về VN (hay ra khỏi Thái ) của u , nhưng ngay từ khi bay đi , cơ quan quản lí của VN sẽ không cho u lên máy bay, không làm thủ tục cho u , nếu u không có cái vé chứng minh u sẽ quay lại VN , nó sợ u trốn luôn bên nước ngoài đó, hiểu không ???? Rất rất nhiều người bị rồi và phải mua ngay lập tức 1 vé trờ về VN thì mới được đi , mua lúc đó giá "bao mắc" lun .

Namtuoc84
25-09-2013, 12:47
Cũng đang hóng thông tin về Hua Hin như bạn quynhnhi luôn, mới chỉ bít chút chút về Huahin vineyard thui :)

quynhnhi
25-09-2013, 12:50
có anh/chi nào giúp em với ạ, có người nói với em là đi từ Bangkok đến Hua Hin bằng ô tô mà mất tận 6 tiếng :(( anh chị nao đi rồi cho em xin thông tin chính xác với .Vì thích Hua Hin và muốn tìm kiếm điều mới lạ nên em đã quyết định dành ngày 6,7/12 ở Hua Hin,sáng ngày 8 mới quay lại Bangkok,cơ mà đọc xong cái tin kia thì lo quá :((

Namtuoc84
25-09-2013, 13:32
hình như từ BK đi Hua Hin khoảng 3 tiếng đi bus thôi mà

thik_di_choi
26-09-2013, 22:17
U nên update thông tin đi nhé, hải quan hay cơ quan XNC của Thái không quan tâm vé từ Thái về VN (hay ra khỏi Thái ) của u , nhưng ngay từ khi bay đi , cơ quan quản lí của VN sẽ không cho u lên máy bay, không làm thủ tục cho u , nếu u không có cái vé chứng minh u sẽ quay lại VN , nó sợ u trốn luôn bên nước ngoài đó, hiểu không ???? Rất rất nhiều người bị rồi và phải mua ngay lập tức 1 vé trờ về VN thì mới được đi , mua lúc đó giá "bao mắc" lun .

Cũng chưa từng nghe nhé mà cơ quan quản lý là cơ quan nào và đã ai hỏi bạn vụ đó chưa. Lúc vào làm XNC Việt nam có mỗi hộ chiếu và boarding pass. Không ai hơi đâu quan tâm đến việc bạn về bằng cách nào đâu. Tớ chỉ thấy có mỗi Philippin là các bạn Cebu hỏi vé chiều về lúc check in thôi vì chắc đó là qui định riêng của Phi và được hướng dẫn tuân thủ bởi các hãng hàng không

maximilian
27-09-2013, 01:01
Cũng chưa từng nghe nhé mà cơ quan quản lý là cơ quan nào và đã ai hỏi bạn vụ đó chưa. Lúc vào làm XNC Việt nam có mỗi hộ chiếu và boarding pass. Không ai hơi đâu quan tâm đến việc bạn về bằng cách nào đâu. Tớ chỉ thấy có mỗi Philippin là các bạn Cebu hỏi vé chiều về lúc check in thôi vì chắc đó là qui định riêng của Phi và được hướng dẫn tuân thủ bởi các hãng hàng không
Tôi đi các nước Đông Nam Á khá nhiều và lần nào khi làm thủ tục check in tại Tân Sơn Nhất hay Nội Bài / Đà Nẵng/ Cần Thơ đều "được" các em nhân viên check in yêu cầu tôi show cái vé chiều về (từ nước ngoài về VN) cho các ẻm xem, nếu không có thì không cho bay . Có lần tôi không có và tôi đã phải mua ngay 1 vé từ Thái về VN của VN air với giá cao ngất , nếu k mua thì không được bay đi . Tất cả các nước chứ không riêng gì Philipines, ngay cả đi châu Âu tôi cũng bị tra khảo cái vé từ Đức về VN , nhưng do tôi có vía lao động nên tôi nói là đi làm mà, đâu biết khi nào về mà các cô bắt tôi mua vé về . Có lẽ các em không biết đọc tiếng Đức in trên vía hahaha nên hỏi ngớ ngẩn . Passport tôi dấu xuất nhập cảnh đầy mà các em vẫn yêu cầu show vé đó nhé . Và 1 em có trả lời là quy định của VN ta là thế , để bảo toàn dân số hahaha

vraihomme0103
27-09-2013, 12:40
Các bạn cho mình hỏi vụ đặt phòng trên trang Agoda...tình hình là mình đã dùng thẻ Visa của bạn mình đặt phòng bên Thái của Agoda thì mình nhận được mail booking number phòng của mình!nhưg đọc tới phần lưu ý thì nó kêu fải đem theo thẻ và giấy tờ có dán ảnh của chủ thẻ!mình có thẻ mượn thẻ nhưg mượn giấy tờ đi thì hơi khó!ko bit ko mang có bị sao ko?!?
Không sao, trình cái Comfirmation ra là ok rồi. Mình book phòng ở Thái mấy lần trên Agoda đều là thẻ mượn.

vnpcworld
27-09-2013, 14:21
Tôi đi các nước Đông Nam Á khá nhiều và lần nào khi làm thủ tục check in tại Tân Sơn Nhất hay Nội Bài / Đà Nẵng/ Cần Thơ đều "được" các em nhân viên check in yêu cầu tôi show cái vé chiều về (từ nước ngoài về VN) cho các ẻm xem, nếu không có thì không cho bay . Có lần tôi không có và tôi đã phải mua ngay 1 vé từ Thái về VN của VN air với giá cao ngất , nếu k mua thì không được bay đi . Tất cả các nước chứ không riêng gì Philipines, ngay cả đi châu Âu tôi cũng bị tra khảo cái vé từ Đức về VN , nhưng do tôi có vía lao động nên tôi nói là đi làm mà, đâu biết khi nào về mà các cô bắt tôi mua vé về . Có lẽ các em không biết đọc tiếng Đức in trên vía hahaha nên hỏi ngớ ngẩn . Passport tôi dấu xuất nhập cảnh đầy mà các em vẫn yêu cầu show vé đó nhé . Và 1 em có trả lời là quy định của VN ta là thế , để bảo toàn dân số hahaha

Vậy nếu bay chiều đi còn chiều về bằng đường bộ thì potay hả bác?? Các bác confirm lại vụ này giúp với. Em định bay từ HN - BKK rồi về qua Cam, HCM và bay ra HN thì phải làm sao?

thik_di_choi
27-09-2013, 16:14

Tôi đi thì chả nhiều nhưng chẳng có lần nào bị như vậy. Nhiều lần đi đến cả 20 mạng mà cấm có ai hỏi vé về. Duy có hôm vừa rồi, thì có em counter hỏi anh đi Thai rồi còn đi đâu không. Mình trả lời là đi chơi mấy hôm về, thế thôi. Ai có nguồn chính thức confirm vụ này cái :D

maximilian
27-09-2013, 22:28
Vậy nếu bay chiều đi còn chiều về bằng đường bộ thì potay hả bác?? Các bác confirm lại vụ này giúp với. Em định bay từ HN - BKK rồi về qua Cam, HCM và bay ra HN thì phải làm sao?

U ra sân bay Nội Bài hỏi trực tiếp các em check in nhé !

hoangnguyen74
01-10-2013, 10:43
Mọi người cho mình hỏi là mình đặt vé vietjet air đến bangkok lúc 13.00h chiều. Mình tính đặt vé của airasia đi phuket từ sân bay Don muang lúc 16.55h chiều cùng ngày. Mọi người cho mình hỏi với thời gian như vậy nình có kịp di chuyển từ sân bay Suvarnabhumi đến sây bay Donmuang để làm thủ tục đi phukhet không. mình tính sử dụng shuttle bus để đến Donmuang

Silic
02-10-2013, 07:44
Mọi người cho mình hỏi là mình đặt vé vietjet air đến bangkok lúc 13.00h chiều. Mình tính đặt vé của airasia đi phuket từ sân bay Don muang lúc 16.55h chiều cùng ngày. Mọi người cho mình hỏi với thời gian như vậy nình có kịp di chuyển từ sân bay Suvarnabhumi đến sây bay Donmuang để làm thủ tục đi phukhet không. mình tính sử dụng shuttle bus để đến Donmuang

Tính toán sơ sơ thế này
Bạn đến Savarabhumi 1:00, làm thủ tục check-out, hành lý... mất coi như 30' đi --> 1g30
Shuttle bus: 1h + 45' đợi xe (giả sử đợi xe, tìm xe trạm... 45')
--> 3g15 bạn đến được Donmuang
--> vẫn còn khoảng 45' để làm thủ tục check-in. (quầy check-in đóng trước giờ bay 45')

Tuy nhiên nếu Vietjet delay thì bạn hơi khổ.
--> nếu được dời chuyến Phuket trễ hơn cỡ 1h sẽ an toàn hơn. Với bạn cũng nên check xem chuyến đi bangkok của Vietjet có hay bị delay không, để có qdinh hợp lý hơn.

NGOAHOTANGLONG
02-10-2013, 12:58
Tôi đi thì chả nhiều nhưng chẳng có lần nào bị như vậy. Nhiều lần đi đến cả 20 mạng mà cấm có ai hỏi vé về. Duy có hôm vừa rồi, thì có em counter hỏi anh đi Thai rồi còn đi đâu không. Mình trả lời là đi chơi mấy hôm về, thế thôi. Ai có nguồn chính thức confirm vụ này cái :D
Thật ra chuyện các em ở sân bay của VN hỏi vế về là chính xác có vụ đó, nhất là bác nào mua vé của VietJet Air chắc chắn 100% sẻ bị hỏi, khi nào các bác cho em ấy bất cứ một vé của hãng nào hay một cái gì để chứng minh bạn sẽ về đến VN, các em ấy còn lưu trong dữ liệu đó, còn hãng Air Asia tùy lúc , tùy em lúc có lúc không hên xui, còn khác hãng khác như Thai Airways Int, Turkish, Lufthansa, thì không thấy hỏi bao giờ, vì mình củng đã đi các hãng này rồi, riêng bác ViệtNam Airlines chưa đi nên không biết,
Nhưng việc hỏi vé chiều về là có qui định cho các nhân viên làm thủ tục sân bay, chỉ có điều các em ấy có hỏi hay không còn tùy, nếu bác nào xui xẻo bị hỏi mà không chứng minh gì đựoc thì đành theo qui định vậy, vì họ không làm thủ tục cho các bác lên máy bay thì các bác không làm gì được họ hết họ có đủ quyền , bằng cớ để không làm thủ tục cho hành khách thậm chí pasport chỉ thiếu mấy ngày để đủ 6 tháng còn hiệu để xuất cảnh các em củng phải hỏi trường bộ phận để làm thủ tục cho hành khách, có 1 chuyện rất nhỏ củng nên nói thêm cho các bạn nghe, có nhân viên sân bay nhìn hành khách làm thủ tục sao đó em ấy bảo là phải có trong người 500 USD để ra nước ngoài,bạn có thể gật đầu và bảo là có nhưng nếu em đó bắt bạn show ra cho em ấy xem mà không có củng có thể không làm thủ tục cho bạn đi điều này là có thật 100% luôn tuy không phổ biến lắm nhưng hy hữu xảy ra nhất là các bạn đi 1 mình, vì mình nằm trong số đó, đây là 1 câu chuyện nhỏ, nhưng chuyện hỏi vé về nên cẩn thận hình như là luôn xảy ra với hãng hàng không giá rẻ đó

thik_di_choi
02-10-2013, 17:59
Tính toán sơ sơ thế này
Bạn đến Savarabhumi 1:00, làm thủ tục check-out, hành lý... mất coi như 30' đi --> 1g30
Shuttle bus: 1h + 45' đợi xe (giả sử đợi xe, tìm xe trạm... 45')
--> 3g15 bạn đến được Donmuang
--> vẫn còn khoảng 45' để làm thủ tục check-in. (quầy check-in đóng trước giờ bay 45')

Tuy nhiên nếu Vietjet delay thì bạn hơi khổ.
--> nếu được dời chuyến Phuket trễ hơn cỡ 1h sẽ an toàn hơn. Với bạn cũng nên check xem chuyến đi bangkok của Vietjet có hay bị delay không, để có qdinh hợp lý hơn.

VJA bay quốc tế (BKK) thường xuyên đúng giờ. Bạn đủ thời gian ăn nhẹ và bắt kịp xe 14h. 15h hơn đến DMK, bạn nên checkin online trứoc để in ra boarding pass. Lúc này bạn không phải xếp hàng counter nữa mà vào thẳng chỗ kiểm tra an ninh (chỉ mất khoảng 15' là bạn có thể vào phòng đợi). Web checkin cực kỳ tiện lợi ở các sân bay Thái

hoangvanphuong75
03-10-2013, 09:55
Phải có vé 2 chiều, hôm qua tui bay về có ba người không được nhập cảnh Thái mạc dù có vé về, vì Họ biết ba Người này không phải đi du lịch vì chỉ biết nói tiếng Việt thôi mà vé về thì mua cấp tốc tại TSN khi lúc đầu chỉ mua vé một chiều.

MrMu0ng
04-10-2013, 15:03
Hơn tháng nữa em đi Thái Lan, thực ra là từ HCM đi HN nhưng e đi qua Thái Lan đi du lịch bụi 1 mình 2 ngày rồi mới về HN, lượt đi em từ HCM ở sân bay Savarabhumi lúc về đi Air Asia lúc 7 sáng ở Đon Muong. Có chút thắc mắc nên hỏi mọi người:
1. Em đang thắc mắc về khách sạn, nhà nghỉ, không biết đặt khách sạn ở đâu là tiện đi lại nhất, em muốn 1 khách sạn nào an toàn chút, có wifi là được rồi, tiện đi lại giữa các khu du lịch như được ạ. giá khoảng 600-700-800k VND/ đêm là ok. E chỉ định ở 1 đêm thôi.
2. Đêm thứ 2 chuẩn bị về Việt Nam thì em định đi chơi đêm ở Bangkok xong rạng sáng ra sân bay luôn. Cho hỏi đêm ở Thái Lan có gì chơi được ạ? giá cả thế nào ạ?
3. Do em không có visa hay master gì cả, cho hỏi đến thai lan đặt phòng có được không ạ? giá cả thế nào?
Lần đầu đi bụi Thái lan, có gì moị người giúp đỡ
Cảm ơn mọi người

hoangvanphuong75
04-10-2013, 15:50
Anh thấy ngay trạm stadium station BTS( MBK shopping center) ngay đó có hotel 1000B double roo m, cạnh đó White lodge còn rẻ nữa. Em muốn lang thang BK vậy phải ở khu Silom ở đó có YHA BK hostel hay gần đó Charoen Krung New road GH .
MBK shopping center đang có chương trình tặng áo thun cho ai đi airasia( xé trang tặng áo thun của MBK trên tạp chí AA trên máy bay rồi show cho MBK tại 6 floor quầy giữ hành lý).

pmnhat
06-10-2013, 07:47
cho E hỏi có Anh chị nào mới đi đường bộ về không? cho E hỏi xuất nhập cảnh từ cam qua thái ở cửa khẩu Poipet còn bắt show 700$... không ạ ?:(

maximilian
06-10-2013, 17:09
Cái vụ có về máy bay chiều về này cũng đa dạng lắm , bạn mình đi Đức dạng giúp việc nhà (giữ em bé) , mua ve 1 chiều, nhân viên k cho bay , bảo là phải có vé chiều về , năn nỉ thì nhân viên nói vậy phải show tiền chứng minh có 500usd mang theo để có chứng minh có tiền mua vé máy bay về , nhỏ bạn phải chạy ra mượn người nhà cho đủ 500usd mới được bay , có lẽ vì passport của ẻm sạch trơn vì chưa từng xuất ngoại.Chuyện xảy ra 3 năm về trước ! Lúc mình đi Đức thì không bị hỏi vé về hay tiền nữa nữa , đi năm 2013 ah .

NGOAHOTANGLONG
08-10-2013, 10:27
Cái vụ có về máy bay chiều về này cũng đa dạng lắm , bạn mình đi Đức dạng giúp việc nhà (giữ em bé) , mua ve 1 chiều, nhân viên k cho bay , bảo là phải có vé chiều về , năn nỉ thì nhân viên nói vậy phải show tiền chứng minh có 500usd mang theo để có chứng minh có tiền mua vé máy bay về , nhỏ bạn phải chạy ra mượn người nhà cho đủ 500usd mới được bay , có lẽ vì passport của ẻm sạch trơn vì chưa từng xuất ngoại.Chuyện xảy ra 3 năm về trước ! Lúc mình đi Đức thì không bị hỏi vé về hay tiền nữa nữa , đi năm 2013 ah .
Nếu các bạn bay chuyến bay dài như Mỹ, Châu Âu, thì chắc chắn sẻ phải có vé về nếu không thì sẻ không làm thủ tục cho bay, chỉ trừ trường hợp là: đi du học, định cư, thì khi làm thủ tục sân bay sẻ phải đưa ra các giấy tờ chứng minh mình đi với mục đích trên,thì họ tự đọng không hỏi gì hết, nếu họ không thấy những giấy tờ này chắc chắn sẻ hỏi, nếu đi du lịch, hội nghị hay chuyến đi ngắn ngày nào đó mà không có vé khứ hồi chắc chắn không lên đường được

Mai_Moped
08-10-2013, 13:16
mình dự định đặt vé đi BKK cho nhóm 6 người vào dịp tết âm lịch 2014, nhưng săn các đợt KM từ bữa giờ vẫn ko thấy đc vé rẻ (vào đúng tết), toàn là giá từ 4tr trở lên :(
cả nhà cho mình hỏi từ giờ đến tết thì các hãng AA, Vietjet có thể sẽ còn tung thêm đợt KM nào nữa ko?!
vì mình cũng lo ngại là dù có KM thì những ngày cao điểm như tết âm lịch cũng sẽ ko có giá rẻ...
mình cứ phân vân mãi nên muốn hỏi thăm để cả nhà cho mình vài lời góp ý, cảm ơn cả nhà ạ! :)

NGOAHOTANGLONG
08-10-2013, 13:57
mình dự định đặt vé đi BKK cho nhóm 6 người vào dịp tết âm lịch 2014, nhưng săn các đợt KM từ bữa giờ vẫn ko thấy đc vé rẻ (vào đúng tết), toàn là giá từ 4tr trở lên :(
cả nhà cho mình hỏi từ giờ đến tết thì các hãng AA, Vietjet có thể sẽ còn tung thêm đợt KM nào nữa ko?!
vì mình cũng lo ngại là dù có KM thì những ngày cao điểm như tết âm lịch cũng sẽ ko có giá rẻ...
mình cứ phân vân mãi nên muốn hỏi thăm để cả nhà cho mình vài lời góp ý, cảm ơn cả nhà ạ! :)
Theo kinh nghiệm nhiều năm cho thấy chưa năm nào các dịp tết âm lịch hay đương lịch mà các hãng hàng không có vé rẻ, với hãng truyền thống giá khoảng 4t đến 4.2 t là bình thường gần đến tết giá còn có thể cao hơn , các hãng giá rẻ như AA thì củng chưa có tièn lệ hạ giá khuyến mãi, riêng Vietjet Air thì năm nay là năm đầu nên chắc củng không, vì họ củng lên kế hoạch hết rồi các tour du lịch bán tour đi nước ngoài tong dịp này nhiều nên củng không có khả năng có vẻ rẻ để đi, thôi đợi dịp khác trong năm nhé

quynhnhi
08-10-2013, 14:42

cách đây hơn 1 tháng thì mình thấy AA có khuyến mại, đi hết tầm 84$ chưa có hành lý 2 chiều ,giờ chắc không có km nữa đâu T_T mấy km này phải đặt sớm cơ

Mai_Moped
08-10-2013, 23:54
cảm ơn NGOAHOTANGLONG và quynhnhi về những chia sẻ của 2 bạn ^^
năm ngoái mình cũng may mắn mua được vé khứ hồi HCM-BKK với giá 4tr100 của hãng Qatar Airways, ngay đúng dịp tết, đã bao gồm hành lý & ăn uống các thứ
năm nay mình cũng đã canh từ 2 tháng trước rồi, canh được vài dịp KM của AA nhưng ngay đúng dịp tết thì ko hề có vé rẻ, xê xích lên xuống thì giá cũng ổn, mà khổ nỗi đoàn của mình chỉ có thể đi được ngay dịp tết thôi mới đau :(

đợi mãi hôm nay sốt ruột quá book luôn :D
vé khứ hồi 3tr5/1 người, đi ngay tết âm lịch, đáp ở sân bay Suvarnabhumi,vậy cũng hơi hơi hài lòng rùi hì hì.......
cả nhà mình ai đi đúng dịp này thì có thể cùng gia nhập cắt bánh chưng vào đêm giao thừa & xem pháo hoa đón tết ở Khaosan cùng đoàn mình nhé!!! (beer):dien

maximilian
09-10-2013, 00:12
Nếu các bạn bay chuyến bay dài như Mỹ, Châu Âu, thì chắc chắn sẻ phải có vé về nếu không thì sẻ không làm thủ tục cho bay, chỉ trừ trường hợp là: đi du học, định cư, thì khi làm thủ tục sân bay sẻ phải đưa ra các giấy tờ chứng minh mình đi với mục đích trên,thì họ tự đọng không hỏi gì hết, nếu họ không thấy những giấy tờ này chắc chắn sẻ hỏi, nếu đi du lịch, hội nghị hay chuyến đi ngắn ngày nào đó mà không có vé khứ hồi chắc chắn không lên đường được
Em vừa đi Đức tháng 6/2013 , e k có vé chiều về vì e đi làm , cô nhân viencheck in ở sân bay SG hỏi em đi qua Đức làm gì (với giọng rất thân mật "em qua Đức làm gì vậy em?" , thích nha ) , em nói em đi du học (nói xạo trắng trợn), visa Đức của em rất lạ vì toàn chữ Đức(visa type D nhé, multi entry ) , không biết cô nhân viên có xem không ,mà xem chưa chắc hiểu hết visa ghi gì vì nó ghi khá dài dòng mục đích chuyến đi , nhưng chẳng làm khó e gì nữa còn chúc e học giỏi .

NGOAHOTANGLONG
09-10-2013, 12:18
cảm ơn NGOAHOTANGLONG và quynhnhi về những chia sẻ của 2 bạn ^^
năm ngoái mình cũng may mắn mua được vé khứ hồi HCM-BKK với giá 4tr100 của hãng Qatar Airways, ngay đúng dịp tết, đã bao gồm hành lý & ăn uống các thứ
năm nay mình cũng đã canh từ 2 tháng trước rồi, canh được vài dịp KM của AA nhưng ngay đúng dịp tết thì ko hề có vé rẻ, xê xích lên xuống thì giá cũng ổn, mà khổ nỗi đoàn của mình chỉ có thể đi được ngay dịp tết thôi mới đau :(

đợi mãi hôm nay sốt ruột quá book luôn :D
vé khứ hồi 3tr5/1 người, đi ngay tết âm lịch, đáp ở sân bay Suvarnabhumi,vậy cũng hơi hơi hài lòng rùi hì hì.......
cả nhà mình ai đi đúng dịp này thì có thể cùng gia nhập cắt bánh chưng vào đêm giao thừa & xem pháo hoa đón tết ở Khaosan cùng đoàn mình nhé!!! (beer):dien
Thôi vậy là tốt rồi giá 3.5T dịp này là đi được rồi, chứ bình thường cứ khoảng 200USD trở lên không, vào dịp tết A lại không đi được vì phải trông nhà cho mọi người đi, củng có 3 thành viên đang muốn tháp tùng nhưng A không đi thì 2 người còn lại không dám đi, nếu được dịp này qua đi chung chuyến đón tết, nhưng muốn đón giao thừa thì phải vô khu China Town mới có không khí tết, có pháo có hoa, có lồng đèn chứ khu Khao San không có gì trong dịp này đâu

sonduong51
09-10-2013, 22:16
Mọi người ai đã đi Krabi cho mình xin tí kinh nghiệm. ĐC mail của mình là [email protected]
Thanks

Mai_Moped
09-10-2013, 23:36
Thôi vậy là tốt rồi giá 3.5T dịp này là đi được rồi, chứ bình thường cứ khoảng 200USD trở lên không, vào dịp tết A lại không đi được vì phải trông nhà cho mọi người đi, củng có 3 thành viên đang muốn tháp tùng nhưng A không đi thì 2 người còn lại không dám đi, nếu được dịp này qua đi chung chuyến đón tết, nhưng muốn đón giao thừa thì phải vô khu China Town mới có không khí tết, có pháo có hoa, có lồng đèn chứ khu Khao San không có gì trong dịp này đâu

hihi... vì nhóm mình bay qua đó lúc 1g trưa nên mình tính là sau khi nghỉ trưa thì sẽ vui chơi tung tăng dạo phố Tàu chụp hình, ăn uống khoảng từ sau 6g tối trở đi, rồi tạt qua Golden Mount làm lễ giao thừa từ 9g-11g, sau đó qua Khaosan nhảy múa sẽ zui hơn :p
Khaosan có màn bắn pháo hoa & thả đèn khổng minh lúc đúng 0g nữa nên mình cực yêu hì hì........

Mai_Moped
09-10-2013, 23:44
ngoài ra thì giờ đó Khaosan cũng nhiều trò hay ho lắm đó NGOAHOTANGLONG :))
vd như cái trò thoát y của mấy chàng tây (năm ngoái mình đã đc chứng kiến): vừa bắn pháo hoa 1 phát là làm như zui quá mấy ảnh lột quần lột áo giữa đường, xong nhảy mấy cái điệu ưỡn ẹo gì mà nhìn nổ cả mắt =))
nhưng nói chung là rất vui, mình thích ko khí đó, mọi người ko phân biệt màu da hay ngôn ngữ nào cả, nguyên con đường chật kín ai nấy mỗi người cầm 1 chai bia quay qua nói với nhau "happy new year, happy new year" rồi cụng chai, lúc đó cảm thấy ấm áp hẳn ^_^
nếu bạn thay đổi ý định dắt 2 bạn kia theo thì hy vọng mình có thể cụng chai cùng nhau nhaaa ;)

nhtphong
10-10-2013, 08:41
Khoasoan road đúng thật là tuyệt vời.
Lâu lâu lại thấy mấy bạn tây "Sơn Đông Mãi Võ"

nhungp
10-10-2013, 14:45
Mọi người ơi, nhà mình đầu tháng 11 này cũng đi Thái, 8 người mà tìm tour khó quá (vì là có vé máy bay hết rồi ah :(). Có ai biết hướng dẫn viên tiếng Việt nào bên đó tốt ko giới thiệu cho mình với ah.

doducuy
10-10-2013, 20:19
Chuyện show 700$ ở cửa khẩu Aranya Prathet/Poi Pet là HOÀN TOÀN THẬT, mình đã trải qua giây phút nhục nhã nhất trong cuộc đời mình ở đây, cả gian phòng mọi người trên khắp thế giới xì xào bàn tán, hải quan nhìn thấy passport màu xanh của VN là mặt xìu luôn, mình chẳng biết người Việt đã làm những gì xấu xa để người Thái ghét như vậy, đến hostel show passport ra thì bạn nữ đấy hơi héo nụ cười nói xầm xì gì với bạn bên cạnh :(

davidd
11-10-2013, 11:40
Lâu quá mới vào lại Phượt.vn, ugly tiger thiệt đó (BB)

Mới mua được vé rẻ 102usd cứ hồi từ HCM đi BKK vào giữa tháng 12.

Các bạn mới đi về có biết về thông tin mới của dịch cụ 3g hiện nay ở Thái ko ? Cám ơn.

Tín Mập
11-10-2013, 13:35

Các bạn mới đi về có biết về thông tin mới của dịch cụ 3g hiện nay ở Thái ko ? Cám ơn.

có 2 loại, 1 loại unlimited 1 ngày, và 1 loại unlimited 6-7 ngày thì phải. 1 cái 199 Baht, 1 cái 399 Baht thì phải, nếu mình ko nhầm.

davidd
11-10-2013, 16:38
Mọi người ơi, nhà mình đầu tháng 11 này cũng đi Thái, 8 người mà tìm tour khó quá (vì là có vé máy bay hết rồi ah :(). Có ai biết hướng dẫn viên tiếng Việt nào bên đó tốt ko giới thiệu cho mình với ah.

https://www.phuot.vn/threads/120795-Cho-thu%C3%AA-Homestay-T%E1%BA%A1i-Bangkok-gi%C3%A1-si%C3%AAu-r%E1%BA%BB!!!!!?highlight=pattaya

Hi, Bạn tham khảo topic này nhé.

MrMu0ng
12-10-2013, 14:46
Mình cũng đi BK dịp tết, mình đi một mình thôi. đi qua BK để về Hà Nội ăn tết.
Khổ thân bạn, AirAisa khuyến mãi tháng trước rồi bạn. Mình đặt vé đi ngày ngày 24/1 về 26/1 có 2tr8 cả hành lí. Nếu h bạn đặt có khi Vietjet còn rẻ hơn đó

Ben2012
12-10-2013, 16:46
Bạn nào có kinh nghiệm cho mình lịch trình đi thái trong 5 ngày, gửi vô inbox hay trên topic cũng được, mình chưa đi lần nào, cần coi sex show cho biết, tham quan mua sắm ở Bangkok.

MrMu0ng
13-10-2013, 10:32
Em thấy trên facebook giờ có vài pages đăng là book phòng ks ở Thái Lan và các nơi khác rẻ hơn 10 - 20% so với agoda như DuHi hay Smart Booking Hotel. Em thấy cũng có vẻ tiện và rẻ hơn nữa không nhất thiết cần thanh toàn bằng debit nữa. Nhưng thắc mắc không biết có đảm bảo không mọi người? đã có ai book trên đó chưa vậy?

NGOAHOTANGLONG
15-10-2013, 09:47
Bạn nào có kinh nghiệm cho mình lịch trình đi thái trong 5 ngày, gửi vô inbox hay trên topic cũng được, mình chưa đi lần nào, cần coi sex show cho biết, tham quan mua sắm ở Bangkok.
Những lịch trình của các bạn đi trước trong diễn đàn này rất nhiều bạn tham khảo xem và lựa ra những cái nào mình có thể thực hiện được, chuyện mua sắm ở BKK củng dẻ thôi những trung tâm thương mại với những thương hiệu cao cấp, hoặc những chợ hàn nội địa giá rẻ hơn, còn về Sex Show thì khuyên bạn nếu có dịp thì xem còn không nên đi tìm để xem vì giá đắt lắm nhưng xem không có gì là hay mà là một thứ không biết nói sao!!!! với giá tiền 2400 Bath tương đương 80USD xem hơn 1 tiếng mà không có cảm giác gì hết thì đừng nên xem phí tiền lắm có những show nghệ thuật khác ở BKK (không phải sex ) hay và đáng xem hơn

macchiato
15-10-2013, 11:22
Mọi người cho mình hỏi từ Chiangmai về BKK mình muốn đi bus thì có thể tới đâu mua vé? Và có cần phải mua trước không hay tới khi đi thì ra bến xe mua luôn. Vì chặng BKK-CM mình đã mua vé xe lửa rồi.

hoangvanphuong75
15-10-2013, 15:35
THẤY dân bụi hay mua tại các hotel ở Chiang Mai luôn giá Oct 2013 là 450B, chất lượng thì không rành, thuận tiện vì họ chỉ ngồi ở hotel, còn tự ra BX Chiang Mai thì xa, có nhiều giá nhiều chất loại xe, ra BX biết cách đón song thẻo thì 30B, không biết thì 50-100B, đó là lý do họ mua luôn tại hotel ví như đi Pai mua ở hotel cũng 180B, ra BX cũng vậy 150B, mất thêm tiền xe ra BX.

Schtroumpf
15-10-2013, 15:37
@Machiato: Ra bến xe bus ở Chiangmai mua rồi đi thôi (Chiangmai Arcade Bus Terminal), nên hỏi trước một ngày hoặc có thể book qua hostel cũng được.

baptlap
15-10-2013, 21:51
có 2 loại, 1 loại unlimited 1 ngày, và 1 loại unlimited 6-7 ngày thì phải. 1 cái 199 Baht, 1 cái 399 Baht thì phải, nếu mình ko nhầm.
Hôm rùi em đi kiếm không ra loại này nữa nha anh Vĩ (tháng 7), vào 7leven nó bảo hết.
Mấy cái chương trình anh thử tra trên các trang này thử nha
http://www.dtac.co.th/en/prepaid/products/Happy-internet-package.html

huuthp
16-10-2013, 12:57

bác mua gói 3g tính theo giờ đi, khi nào ko xài thì tắt, mình đi phượt cả ngày ngoài đường bật 3g hoài hết pin
giá 2 mấy 3 chục bạt gì cho 3 tiếng đó

hoangvanphuong75
18-10-2013, 18:04
Hôm rồi có bạn hỏi cách đi đến Wat Dhammakaya, và tôi đã search cách đi public tránsport cho các bạn tại Future park, đón bús 1008. Hôm rồi tôi đã đến đó Đúng bằng bús 1008 giá là 10B,khi về thì có nhiều bús ko riêng 1008,sẽ đến Future Park. Note là ngay chợ Future Park có Đường xe vượt trên đầu, có đường 2chiều dưới đường xe vượt, thì bús stop nằm đối diện chợ bên kia đường. Bús sẽ đi qua Viện đại học nổi tiếng AIT rồi turn U quay lại chiều xe bên chiều đối diện AIT, trước khi rẽ trái vào đường đi đến Wat, chiều từ Wat về sẽ thuận đường và ngắn hơn chiều đi, thích hợp cho ai muốn taxi, một note nữa là khuôn viên cái Wat này rộng kinh dị, không thể đi bộ vào được, mà chỉ đứng bên này hồ nước trước mặt Wat mà chụp view tổng thể! Hình dáng của Wat giống như mô phỏng vật thể lạ của người ngoài hành tinh thăm trái đất.

minhnguyenjc
21-10-2013, 09:25
Bác nào cho em hỏi với ạ: em đang định đi ChiangMai từ BKK, xem trên mấy website họ có nói đến xe lửa tốc hành, như này ạ "Xe lửa tốc hành đi từ Bangkok lúc 10h tối và đến Chiang Mai lúc 12h25’ tối", thì nhanh và tiện quá, các loại xe lửa hoặc bus khác đều mất 9-12 tiếng, bác nào ở Thailand hoặc đã đi rồi confirm giúp em với để em tham khảo cho vào lịch trình ạ, cảm ơn các bác!

minhnguyenjc
21-10-2013, 10:05
Em vừa check thử trên railway.co.th thì thấy Rapid train, đi từ 12h45 đến 4h05 đến nơi, bác nào đi rồi bảo em với nhé, em cảm ơn!

Bác nào cho em hỏi với ạ: em đang định đi ChiangMai từ BKK, xem trên mấy website họ có nói đến xe lửa tốc hành, như này ạ "Xe lửa tốc hành đi từ Bangkok lúc 10h tối và đến Chiang Mai lúc 12h25’ tối", thì nhanh và tiện quá, các loại xe lửa hoặc bus khác đều mất 9-12 tiếng, bác nào ở Thailand hoặc đã đi rồi confirm giúp em với để em tham khảo cho vào lịch trình ạ, cảm ơn các bác!

macchiato
21-10-2013, 10:52

Không thể nào đi tốc hành từ BKK lúc 10h tối mà đến Chiangmai lúc 12h25' tối được đâu bạn. Vì mình book vé đi Chiangmai tháng 11 này lúc 10h tối thì tới khoảng 13h trưa hôm sau mới tới CM lận. Bạn có thể lên web bán vé xe lửa của Thái kiểm tra giờ đi về sẽ chính xác hơn.

hoangvanphuong75
21-10-2013, 12:47
Machi ato: tuyến đường sắt BK-Chiang mai Đang sửa chữa đoạn trên Phi sa lulok đến Chiang Mai, đến tháng 11mới xong, hôm rồi anh phải xuống ga Phitlok rồi bús tiếp mất 300B nữa, hôm đó chán quá chẳng ngó kỹ ngày nào tháng 11thì xong! Em mua vé xe lửa của ai, và ngày đó đã sửa xong chưa, lưu ý nhé.

bomqua
21-10-2013, 13:59
Tình hình là tháng 12 này định đi Phuket, các bạn cho mình hỏi tý:
1/ Vé đi tham quan tour Koh Phi Phi và Phang Nga Bay mua ở trang web phuket.com thấy đắt quá, có cách nào khác không các bạn?
2/ Khi ở BK, cái tour đi thuyền trên sông Chao Phraya thường bắt đầu ở bến tàu nào vậy? (mình không đi thuyền, chỉ là muốn xuống bến đó để mua 1 món đồ chơi mà lần trước đi theo tour mua hụt, giờ tự túc đi không biết nó ở đâu?)
3/ Tương tự cho cái chỗ tượng phật 4 mặt ngay trung tâm mà các tour hay dẫn đi nằm ở đâu ạ?
4/ Tại sân bay chắc cũng có chỗ gởi hành lý chứ ạ? Tại trong lịch trình có vài tiếng lang thang mà cứ kè kè vali thì chết!
Cám ơn mọi người nhiều nhé!

sonduong51
21-10-2013, 14:22
1/ Vé đi tham quan tour Koh Phi Phi và Phang Nga Bay mua ở trang web phuket.com thấy đắt quá, có cách nào khác không các bạn?
2/ Khi ở BK, cái tour đi thuyền trên sông Chao Phraya thường bắt đầu ở bến tàu nào vậy? (mình không đi thuyền, chỉ là muốn xuống bến đó để mua 1 món đồ chơi mà lần trước đi theo tour mua hụt, giờ tự túc đi không biết nó ở đâu?)
3/ Tương tự cho cái chỗ tượng phật 4 mặt ngay trung tâm mà các tour hay dẫn đi nằm ở đâu ạ?
4/ Tại sân bay chắc cũng có chỗ gởi hành lý chứ ạ? Tại trong lịch trình có vài tiếng lang thang mà cứ kè kè vali thì chết!
Tour đi các đảo ở Phuket giá từ 1000-1200Bat cho speat boad (tàu nhanh) bao gồm ăn trưa. Bạn đến đấy mua rất nhiều & có thể mặc cả, ko nên đặt ở trên web. Bạn có thể mua bao bọc điện thoại dùng ở dưới nước nếu bạn lặn biển

sonduong51
21-10-2013, 15:12
Các bạn cho mình hỏi cách đi từ Bangkok đến đảo Ko Chang. Thanks!

NGOAHOTANGLONG
21-10-2013, 15:22
Bạn có thể đón Taxi đến bên gọi là River City, đây củng là khu China Town
Nằm ngay góc đường Sukhuvit và Ratchadamri ngay đó là khu Gayson shoping center và trạm BTS Chidlom, đây là tượng thần Brahnam của Ấn Độ giáo chứ không phải trong phật giáo
Sân bay Suvarnabhumi thì ở ga đến tầng 2 có chổ gơi hành lý với giá mỗi kiện hàng là 100 Bath, cho dù là cái vali to đùng hay hay cái ba lô thì củng là 100 bath cho 24 giờ trả tiền sau khi lấy lại hành lý
Còn ở Dongmuang Air port thì không biết ở khu vực nào nhưng chắc là củng có nên hỏi nhân viên sân bay sẻ biết

doducuy
21-10-2013, 15:43
Các bạn cho mình hỏi cách đi từ Bangkok đến đảo Ko Chang. Thanks!

dễ lắm bạn, đi skytrain đến BTS Ekamai rồi tìm exit ra Ekamai Bus Terminal, bạn mua vé ngay cái quầy goverment bus ngay ngoài luôn á, rồi đi đến bến phà rồi mua vé 80B qua đảo, qua đảo xong ra cổng là có xe dạng xe bán tải tuktuk ý, 100B đến lonely beach.

Từ Ekamai cũng mua vé đi Koh Samed được luôn nha, đi tuơng tự Koh Chang

huuthp
21-10-2013, 23:52
minh cũng đi chiangmai T11 này nhưng chưa biết nên đi night bus hay train nữa
có bạn nào biết giá vé bus từ BKK lên ChiangMai không?

bomqua
22-10-2013, 16:03
Thanks mọi người nhé! Giờ lại phát sinh cái này:
Mình định đi bus từ BK về Phuket, xem trên web này http://www.sawadee.com/transfer/bus-phuket.htm thì thấy có 2 hướng khởi đầu để đi Phuket là bến xe phía nam và cái nữa là ở Mo chit (nguyên trang hắn ghi thế này Bangkok - Phuket (Mo Chit)), vậy cái Mochit này có phải là chỗ mấy cái tàu điện BST Mochit không vậy? Nếu phải thì tiện cho mình!? Lúc từ sb DMK về BK thế nào cũng đi ngang, đến lúc đó mua vé đi Phuket cho hôm sau chắc là được chứ ạ?
Còn cái nữa là thấy mọi người hay bảo ra Phuket thuê xe máy đi vòng vòng, không biết họ có điểm trông xe 0 nhỉ? Nếu không thì làm sao ghé vô đc, hay chỉ chạy vòng vòng cưỡi ngựa xem hoa thôi!!! :)

macchiato
22-10-2013, 22:20
Machi ato: tuyến đường sắt BK-Chiang mai Đang sửa chữa đoạn trên Phi sa lulok đến Chiang Mai, đến tháng 11mới xong, hôm rồi anh phải xuống ga Phitlok rồi bús tiếp mất 300B nữa, hôm đó chán quá chẳng ngó kỹ ngày nào tháng 11thì xong! Em mua vé xe lửa của ai, và ngày đó đã sửa xong chưa, lưu ý nhé.
Em mua vé xe lửa thông qua đại lý đó anh. Hình như là thailandtrainticket.com, vì bạn đi chung với em lo vụ vé xe lửa nên em không rõ. Nghe anh nói vậy chắc em phải mail với bên đại lý hỏi lại cho rõ mới được. Ah sẵn tiễn anh có thể cho em hỏi là từ sân bay Suva muốn đi tới ga xe lửa thì đi như thế nào là nhanh nhất vậy anh? Em BKK là 18h, cho thời gian check in khoảng 1 tiếng thì 19h em xong thì có kịp tới ga cho chuyến 22h không? Em cám ơn

maximilian
23-10-2013, 00:50
BTS Mochit và bến xe Mochit (hoặc cách gọi khác là Mochit 2,nói Mochit 2 là chắc chạn taxi sẽ k lộn và đưa bạn tới đúng chỗ luôn ) là 2 cái khác nhau , nhưng khá gần nhau , từ sân bay Don Muang nếu bạn đi taxi thì bảo tài xế cho vào bến xe Mochit 2 . Mua vé rồi đi tiếp đến nơi bạn mún, nhưng bến Mochit 2 không nhiều xe đến Phuket như bến xe phía Nam bangkok , dạng như ở SG muốn đi Cần Thơ thì ra bến xe miền Tây mới có nhiều xe chứ bx miền Đông sao nhiều xe về Cần Thơ được , Sataimai là bến xe đi miền Nam của bkk, Ekamai là bc miền Đông bkk, còn Mochit 2 là bx miền Bắc và Đông Bắc . Ở Thái thì cứ vô tư vứt xe vào chỗ nào đó k cản trở giao thông , chả ai trông xe đâu , nó không trộm xe khủng khiếp như VN đâu .

huuthp
23-10-2013, 12:11
BTS Mochit và bến xe Mochit (hoặc cách gọi khác là Mochit 2,nói Mochit 2 là chắc chạn taxi sẽ k lộn và đưa bạn tới đúng chỗ luôn ) là 2 cái khác nhau , nhưng khá gần nhau , từ sân bay Don Muang nếu bạn đi taxi thì bảo tài xế cho vào bến xe Mochit 2 . Mua vé rồi đi tiếp đến nơi bạn mún, nhưng bến Mochit 2 không nhiều xe đến Phuket như bến xe phía Nam bangkok , dạng như ở SG muốn đi Cần Thơ thì ra bến xe miền Tây mới có nhiều xe chứ bx miền Đông sao nhiều xe về Cần Thơ được , Sataimai là bến xe đi miền Nam của bkk, Ekamai là bc miền Đông bkk, còn Mochit 2 là bx miền Bắc và Đông Bắc . Ở Thái thì cứ vô tư vứt xe vào chỗ nào đó k cản trở giao thông , chả ai trông xe đâu , nó không trộm xe khủng khiếp như VN đâu .

Thanks bác về info!

Bác này nói đúng nè, vứt xe an toàn luôn, hồi em qua đang ngồi ăn lề đường có anh boy dừng xe chạy vào 7eleven mua đồ mà dựng xe phơi phơi kiểu này luôn, ở VN chắc là xác định luôn rồi

vaniacastle
23-10-2013, 12:17
Thanks bác về info!

Bác này nói đúng nè, vứt xe an toàn luôn, hồi em qua đang ngồi ăn lề đường có anh boy dừng xe chạy vào 7eleven mua đồ mà dựng xe phơi phơi kiểu này luôn, ở VN chắc là xác định luôn rồi

Ở việt nam khóa cổ, xích 2 , 3 lớp còn chết chứ đừng nói "hở hang" như vậy :))

daisy84
23-10-2013, 14:31
Hi các bác. Tháng 11 em đi Thái, chủ yếu là ở Phuket và Chiang Mai nhưng vẫn phải transit qua Don Muang. 11h05 em đến DM và 21h10 cùng ngày lại bay đi Phuket. Các bác gợi ý cho em 7-8 tiếng ở DM thì làm gì ạ, có kịp đi đâu loanh quanh không ạ? Bọn em không có nhu cầu mua sắm.
Cám ơn các bác trước!

hoangvanphuong75
23-10-2013, 17:44
Đi Wat Dhammakaya, hoặc Ayutthaya, vì 2 nơi này gần Donmuang.

kendovietnam
23-10-2013, 21:24
Mấy cậu bác cho tớ hỏi, tớ tính tết đi chơi với gia đình gồm 4 người, dự định HCM BKK PHUKET BKK HCM.

Đi 6 ngày 5 đêm thì đi như thế nào là hợp lý, đi Phuket trước rồi về BKK hay ở BKK rồi đi Phuket tốt hơn.

Cám ơn mọi người

Silic
23-10-2013, 22:51
Mấy cậu bác cho tớ hỏi, tớ tính tết đi chơi với gia đình gồm 4 người, dự định HCM BKK PHUKET BKK HCM.

Đi 6 ngày 5 đêm thì đi như thế nào là hợp lý, đi Phuket trước rồi về BKK hay ở BKK rồi đi Phuket tốt hơn.

Cám ơn mọi người

Bạn nên nói rõ tiêu chí, bạn muốn tham quan cái gì thì mọi ng dễ tư vấn hơn.
Nếu bạn và gia đình hứng thú với chợ Chatuchak thì canh lịch để ở BK vào cuối tuần, vì chợ này chỉ mở vào thứ 7, cn, và là 1 trong những chợ trời lớn nhất thế giới.

maximilian
24-10-2013, 19:12

Cám ơn mọi người
Nên đi Phuket trươc nhé, phải ở gần bkk ngày bat về ,bay đến bkk thì bat ngay qua Phuket đi bạn , 2 chuyến sát nhau nếu chuyến đầu delay k bắt kịp chuyến sau thì Airasia cho bay chuyếbn kế , nếu 2 chuyến cùng hãng .

Jaychen
25-10-2013, 15:05
Mọi người có thể tư vấn dùm e về vài chổ ăn chơi ở Pattaya ko, nhóm e 8 người đến BK lúc 12h trưa, sẽ ngồi xe bus đến Pattaya lúc 3h chiều. khá là trễ nên sẽ ko thể ra đảo chơi đc. nên định đi lòng vòng đến tối mà cũng chưa bít đi đâu... tối thì sẽ đi xem sexy show, nhưng nhóm nữ cũng khá đông nên mọi ng có thể suggest e vài chỗ nhẹ đô xíu ko?

sáng hôm sau thì tụi e định ra đảo lặn ngắm san hô, nhưng có vẻ tour nào cũng đi đến 4-5h chiều mới về, bọn e định về sớm tầm 2-3h để về lại BK lên xe lửa đi Chiang Mai. có tour nào về sớm thế ko? nếu thuê tàu riêng thì tốn khoảng bao nhiu? ai có contact thì càng tốt, thanks cả nhà :)

Namtuoc84
03-11-2013, 12:33
có ai đi Hua Hin rùi thì tư vấn cho mình nên tham quan ở đâu trong 2 ngày được ko, thanks các bác nhiều ;)

sususu29
03-11-2013, 15:05
Mình là new member, mới vào phuot.vn. Xin gửi lời chúc sức khỏe đến tất cả các ace ở diễn đàn. Dạo qua vài lần thấy 4rum rất hay, sự nhiệt huyết của các bạn làm mình phải reg 1 cai nick để đàm thoại nè.

Hôm nay mình xin các ace trong mục "Thông tin du lịch Thái Lan" cho mình hỏi 1 vài kinh nghiệm cho chuyến đi tự túc sắp tới. Mình đi 2 người nhé. "Mình ở Phuket từ tối 13/11 đến trưa 16/11 là check-out. Sau đó về Bangkok từ tối 16/11 đến chiều 18/11 check-out về VN"

Vào ngày 13/11/13 này, lúc 18h mình bắt đầu từ TSN đi Phuket, nhưng trước tiên lúc 19h25 mình đến Don Muong, sau đó 21h bay tiếp đi Phuket và thời gian dự kiến đến khoảng 22h30. Hotel thì mình đã book. Sau khi đến Phuket mình sẽ về KS ngủ nghỉ. Sáng ngày 14/11 bắt đầu hành trình.

---Vấn đề mình cần các bạn giúp trước tiên là từ sân bay về KS = phương tiện gì? và giá cả ra sao? (KS mình nằm ở gần đường Ratuthit, xem trên agoda thì khoảng 20km)

---Vấn đề đi lại trong Patong thì mình định thuê xe máy, các bạn có thể cho mình biết giá cả hiện thời thế nào? cách thuê ra sao?

---Vấn đề ăn uống? Các bạn có thể recommend cho mình 1 vài chỗ ăn ngon bổ rẻ với nhé (hihi vì chi phí đi ko có nhiều)

---Về lich trình đi thì mình dự định thế này, các bạn cho ý kiến nhé:

Ngày 14/11: mình book tour đi Phiphi (mình đọc thấy có nhiều đảo nữa, có nên đi kết hợp ko? VD như Maya, Koh Khai...) và nên sáng đi chiều về hay là ở lại 1 đêm? Giá tour thì thế nào? Mình search đc site này ko biết giá cả vậy có mắc ko? http://www.rassadapier.com/?cid=1561167 --- và đi thì nên đi loại boat nào? Mình cũng dịnh book tour trước thông qua Internet, vì sợ đến rồi mới book thì cập rập ạ.

Ngày 15/11: Mình cũng nghe nói đến cái gì đó gọi là Fantasea ở Phuket (ăn buffet, coi show gì gì đó), chương trình này mình nên đi vào buổi nào và khoảng time dành cho nó là bao nhiêu?

Ngày 16/11: dạo chơi khu vực gần trung tâm để trưa check-out.

Ngoài chương trình ở trên ra, các bạn có thể tư vấn thêm giúp mình còn địa điểm nào để đi nữa ko? và có thể giúp mình sắp xếp lại time cho hợp lý nhé. Cám ơn mọi người nhiều!!!! Mong nhận đc sự giúp đỡ trong time sớm nhất, vì còn khoảng 10 ngày nữa là mình đi rồi.

hoangvanphuong75
03-11-2013, 16:07
Có xe sân bay về Phuket town đó, loại xe Mec, xe buýt to giờ đó hết chạy rồi, ra sân bay xong là tranh thủ lên xe shuttle này nha, nó mà chạy rồi thì mệt. Vì Taxi mắc. Thường thuê xe máy ngay tại hotel nơi mình ở. Còn nếu đón song thẻo thì bến tụi nó tập trung ở Phuket backpacke r hostel, ngay văn phòng vé Hàng không Thái. Vì có đi tour, nên em sử dụng song thẻo cũng OK cho khám phá phần còn lại của Phuket. Chi tiêu ở PK đắt, ở Patong thì vào Big C, hay chợ đêm cạnh Big C, PK town thì ở chợ Phuket sẽ rẻ. Hy vọng các bạn khác sẽ bổ sung trả lời, gấp rồi.

sususu29
03-11-2013, 23:56
Có xe sân bay về Phuket town đó, loại xe Mec, xe buýt to giờ đó hết chạy rồi, ra sân bay xong là tranh thủ lên xe shuttle này nha, nó mà chạy rồi thì mệt. Vì Taxi mắc. Thường thuê xe máy ngay tại hotel nơi mình ở. Còn nếu đón song thẻo thì bến tụi nó tập trung ở Phuket backpacke r hostel, ngay văn phòng vé Hàng không Thái. Vì có đi tour, nên em sử dụng song thẻo cũng OK cho khám phá phần còn lại của Phuket. Chi tiêu ở PK đắt, ở Patong thì vào Big C, hay chợ đêm cạnh Big C, PK town thì ở chợ Phuket sẽ rẻ. Hy vọng các bạn khác sẽ bổ sung trả lời, gấp rồi.

Thank anh/chị nhé!!! Mọi người giúp em về cách book tour ở Phuket nữa với.. Em chắc book trước chứ sợ qua đó hok book đc á

lilac
04-11-2013, 14:03
@sususu29:

Tour ở Phuket thì sang đó chổ bán tour còn đông hơn quân nguyên nên bạn thoải mái nha. Thậm chí tối đặt, sáng đi vẫn ok. :)

Ltbubu
04-11-2013, 15:02
Ai iúp em với, tuần tới là em đi Bangkok rồi, lịch trình cũng đã xong hết nhưng các thành viên trong nhóm lại muốn đi thăm quan Chùa Vàng và cung điện hoặc nơi nào có cảnh đẹp, truyền thống một chút. Em thì lại mù tịt chưa có thông tin gì cả, ai nào có thể chỉ rõ cho em một chút thông tin được không, vì em phải sắp xếp lại lịch trình:
\
- Bọn em đi từ thứ 5 đến trưa CN về (lịch mở cửa cung điện và chùa vàng như thế nào? giá vé hiện giờ là bao nhiêu?)

- Bọn em ở 2 đêm ở Sukhumvit và 1 đêm ở Khao san vào thứ 7, vậy thì nên đi Chùa vàng và cung điện từ đâu? chùa vàng và cung điện thuộc khu nào? nếu từ sukhumvit hoặc khaosan đi thì đi như thế nào?

Em cùng còn phân vân một vài điều như sau:

- Bọn em định sáng thứ 7 đi chợ Jajuctak, nhưng lịch check out ở ks khu sukhumvit là 12h, vậy đi chợ xong nên từ chợ đi về Khaosan luôn hay lại quay về check out khách sạn để đến Khaosan road.

- Bọn em dự tính có 2 cách đến Khaosan: 1 là đến trạm MRT Huanglamphong, tìm cách đến Khaosan. (đi như thế nàp?)

- Hai là đi tàu đi dọc sông Chao Phraya, lên thuyền có có màu nào để đến cảng Phra Arthit, và từ cảng Phra Arthit đến Khaosao như thế nào?

Ai biết thông tin giúp em với ạ, em cảm ơn!!!

sususu29
04-11-2013, 20:54
@sususu29:

Tour ở Phuket thì sang đó chổ bán tour còn đông hơn quân nguyên nên bạn thoải mái nha. Thậm chí tối đặt, sáng đi vẫn ok. :)

Tại vì mình đến Phuket là khoảng 22h30 rồi.. sợ ko book đc nên mình cần tư vấn book online nè ... có bạn nào giúp mình với

Mình search trên mạng thì thấy 2 site này, các bạn thấy sao, giá cả vậy có hợp lý ko?

http://www.trvplanet.com/?page_id=34

http://www.rassadapier.com/?cid=1561168

Silic
04-11-2013, 22:39
Ai iúp em với, tuần tới là em đi Bangkok rồi, lịch trình cũng đã xong hết nhưng các thành viên trong nhóm lại muốn đi thăm quan Chùa Vàng và cung điện hoặc nơi nào có cảnh đẹp, truyền thống một chút. Em thì lại mù tịt chưa có thông tin gì cả, ai nào có thể chỉ rõ cho em một chút thông tin được không, vì em phải sắp xếp lại lịch trình:
\
- Bọn em đi từ thứ 5 đến trưa CN về (lịch mở cửa cung điện và chùa vàng như thế nào? giá vé hiện giờ là bao nhiêu?)

- Bọn em ở 2 đêm ở Sukhumvit và 1 đêm ở Khao san vào thứ 7, vậy thì nên đi Chùa vàng và cung điện từ đâu? chùa vàng và cung điện thuộc khu nào? nếu từ sukhumvit hoặc khaosan đi thì đi như thế nào?

Em cùng còn phân vân một vài điều như sau:

- Bọn em định sáng thứ 7 đi chợ Jajuctak, nhưng lịch check out ở ks khu sukhumvit là 12h, vậy đi chợ xong nên từ chợ đi về Khaosan luôn hay lại quay về check out khách sạn để đến Khaosan road.

- Bọn em dự tính có 2 cách đến Khaosan: 1 là đến trạm MRT Huanglamphong, tìm cách đến Khaosan. (đi như thế nàp?)

- Hai là đi tàu đi dọc sông Chao Phraya, lên thuyền có có màu nào để đến cảng Phra Arthit, và từ cảng Phra Arthit đến Khaosao như thế nào?

Ai biết thông tin giúp em với ạ, em cảm ơn!!!

Vài thông tin tham khảo, hy vọng helpful cho bạn:

Lên gmap search keyword: Grand Palace, Wat Phra Kaew, Wat Pho sẽ biết được những điểm bạn cần tham quan, nó gần ngay khu Khaosan mà.
Nghe nói Grand Palace + Wat Phra Kaew giờ là 500B hay sao á (mắc quá... hic), open: 8:30 - 15:30.
Wat Pho hình như chỉ có 50B thì phải. Ngoài ra có thể bắt thuyền qua sông tham quan Wat Arun. Mấy chùa này nằm gần nhau hết.

Di chuyển từ Sukhumvit đến Khaosan thì có mấy cách đi, tùy vào thời điểm có kẹt xe k mà chọn cho phù hợp:
1. Taxi
2. Bạn bắt BST đến trạm Saphan Thaksin ở Silom. Trạm này là cảng trung tâm của hệ thống tàu thuyền, bạn bắt thuyền đi đến khu Khaosan. Bạn có thể bắt thuyền k có cờ, hoặc cờ xanh, hoặc cam. Thuyền cờ xanh hoặc cam thì đi nhanh hơn, đắt hơn chút
Muốn hiểu rõ hơn thì vào web của nó ngâm cứu: http://www.chaophrayaexpressboat.com/en/tourist/
3. Metro đến Hua Lam Phong + taxi/bus...
Ngoài ra nếu có time vào web này ngâm cứu, nó tổng hợp các phương tiện giao thông công cộng bên đó: http://www.transitbangkok.com/

Silic
04-11-2013, 22:46
Tại vì mình đến Phuket là khoảng 22h30 rồi.. sợ ko book đc nên mình cần tư vấn book online nè ... có bạn nào giúp mình với

Mình search trên mạng thì thấy 2 site này, các bạn thấy sao, giá cả vậy có hợp lý ko?

http://www.trvplanet.com/?page_id=34

http://www.rassadapier.com/?cid=1561168

Theo kinh nghiệm mấy bạn trên dd thì book qua website giá luôn cao. Bạn có thể xem để lấy thông tin contact thôi, rôi deal giá với nó. Chứ đừng book với giá của nó trên website.
Bạn đi tour gì nói ra để mọi ng share thông tin về giá mà mọi ng đã đi cho bạn hay. Ví dụ mình thấy có bạn đã đi tour Phi Phi từ Phuket là 1,000B. (thậm chí có bạn deal được giá 900B) :)

lilac
05-11-2013, 10:33
@sususu29:

1. Đúng như bạn Silic nói, bạn cứ lấy contact rồi deal giá với mấy bạn ấy. Về chất lượng tour thì mình thấy gần như là y chang. Họ có nhiều travel agent bán vé, đến khi đi lại gom lại 1 tụ rồi đi, đông thì tách thành nhiều đoàn/nhiều thuyền.

2. Vé đi tour Phiphi nếu deal qua mạng thì giá 1000B là giá tốt rồi. Giá 900B chỉ có thể deal trực tiếp tại quầy bán vé.

@Ltbubu:
Bạn Silic đã trả lời mọi thứ rồi đó, mình chỉ ghi lại 1 chút cụ thể & cập nhật hơn thôi nhé:
1. Grand Palace & Wat Po nằm gần Khao San Road. Lịch mở cửa của Grand Palace: đúng là từ 8:30 - 15:30 & giá vé là 500B/người. Wat Po gần kế bên Grand Palace, giá là 100B/người.
Chùa Vàng bạn nói có phải ý là Chùa Phật Vàng ko? Nếu là chùa Phật Vàng thì tên là Wat Traimit (Wat Phra Kae là chùa Phật Ngọc nha Silic) & nằm gần MRT Hualamphong. Mở cửa từ 9AM - 5PM, giá là 50B/người.

2. Nếu có thgian ở Khao San thì nên đi Grand Palace & Wat Po từ Khao San (từ đây có thể đi bộ đến đc). & Đi Chùa Vàng (Wat Traimit) từ Sukhumvit, vì có MRT đi ra ga Hualamphong thì tiện hơn.
Tuy nhiên, cũng có thể đi cùng lúc 3 cái này, bằng cách đến Chùa Vàng trước, sau đó đi thuyền trên sông đến Hoàng Cung & Wat Po cũng đc. Tùy lịch trình sắp xếp của bạn.

3. Nói thật là bạn KHÔNG nên vác theo hành lý khi đi chợ Chaktuchak. Vì mua đồ xách đã nặng, vác theo nữa thì mệt. Nên nếu bạn check out thì gửi hành lý ở ks, sau khi đi chợ xong thì về ks lấy đồ rồi di chuyển qua Khao San & lúc này bạn nên đi taxi từ ks Sukhumvit qua Khaosan. Vì taxi bên Thái ko quá mắc & hành lý nhiều di chuyển bằng cái gì cũng mệt. & quan trọng là ở Khao San ko gần trạm tàu nào. & Nếu đến bằng thuyền thì đi bộ vào cũng khá vất vả nếu bạn ko định hình đường hướng đi.

Ltbubu
05-11-2013, 11:22
2. Vé đi tour Phiphi nếu deal qua mạng thì giá 1000B là giá tốt rồi. Giá 900B chỉ có thể deal trực tiếp tại quầy bán vé.

@Ltbubu:
Bạn Silic đã trả lời mọi thứ rồi đó, mình chỉ ghi lại 1 chút cụ thể & cập nhật hơn thôi nhé:
1. Grand Palace & Wat Po nằm gần Khao San Road. Nếu đi thuyền trên sông Chao Lịch mở cửa của Grand Palace: đúng là từ 8:30 - 15:30 & giá vé là 500B/người. Wat Po gần kế bên Grand Palace, giá là 100B/người.
Chùa Vàng bạn nói có phải ý là Chùa Phật Vàng ko? Nếu là chùa Phật Vàng thì tên là Wat Traimit (Wat Phra Kae là chùa Phật Ngọc nha Silic) & nằm gần MRT Hualamphong. Mở cửa từ 9AM - 5PM, giá là 50B/người.

2. Nếu có thgian ở Khao San thì nên đi Grand Palace & Wat Po từ Khao San (từ đây có thể đi bộ đến đc). & Đi Chùa Vàng (Wat Traimit) từ Sukhumvit, vì có MRT đi ra ga Hualamphong thì tiện hơn.
Tuy nhiên, cũng có thể đi cùng lúc 3 cái này, bằng cách đến Chùa Vàng trước, sau đó đi thuyền trên sông đến Hoàng Cung & Wat Po cũng đc. Tùy lịch trình sắp xếp của bạn.

3. Nói thật là bạn KHÔNG nên vác theo hành lý khi đi chợ Chaktuchak. Vì mua đồ xách đã nặng, vác theo nữa thì mệt. Nên nếu bạn check out thì gửi hành lý ở ks, sau khi đi chợ xong thì về ks lấy đồ rồi di chuyển qua Khao San & lúc này bạn nên đi taxi từ ks Sukhumvit qua Khaosan. Vì taxi bên Thái ko quá mắc & hành lý nhiều di chuyển bằng cái gì cũng mệt. & quan trọng là ở Khao San ko gần trạm tàu nào. & Nếu đến bằng thuyền thì đi bộ vào cũng khá vất vả nếu bạn ko định hình đường hướng đi.

Em cảm ơn chị Lilac và mem Silic, chắc em cũng phải thay đổi lịch trình một chút. Nhờ có chị Lilac mà chuyến đi Malay suôn sẻ, giờ tiếp tục với Bangkok, e thì đi tour BKK 1 lần rồi, nên lần này tự đi mà còn dẫn theo nhóm nên cũng phải cẩn thận hơn chút, mà thấy chị Lilac mừng húm :D

Em muốn hỏi thêm một số thông tin như sau:

- Ở BKK thì tầm 11h tối trở đi, có khu phố hoặc địa điểm nào đông vui, nhộn nhịp còn mở cửa?

- Như em hiểu thì Grand Palace là Hoàng cung, năm ngoái đi tour hình như em có vào cả tòa nhà Quốc hội thì phải (ảnh dưới), anh chị check giùm em. Em còn nhớ là đi 1 chùa có tượng phật vàng ngồi, không nhớ tên, và xem trên mạng có 1 chùa nữa thì có phật tượng vàng nằm. Anh chị có thể giúp em check lại xem 2 ngôi chùa này tên là gì được không ạ?

- Em đang phân vân có nên đi Chatuchak vào sáng thứ 7 hay không?

- Nếu mang hành lý lên bts, mrt hay Chaophayra Express thì có được phép không?

- Tiền taxi từ Sukhumvit sang Khaosan nên trả giá khoảng bao nhiêu? (Địa chỉ ks bọn em: 209-211 Kraisi Road, | Banglampoo, Phranakorn, Bangkok 10200, Thailand)

Em cảm ơn anh, chị nhiều ạ.

lilac
05-11-2013, 13:31
@Ltbubu:

1. Từ sau 11PM thì ở Bangkok cũng có khá nhiều chổ đi như: Khao San Road, Khu Silom, Patpong (khu này bar/club nhiều. Mọi ng đến đây xem sex show & mấy em gái múa cột), Khu Nana (cũng giống như Patpong nhưng hiền hơn, an toàn hơn Patpong 1 chút).
Hoặc đi chợ đêm vì chợ đêm thường mở đến tận 2-3h sáng. Gồm có: Chợ đêm Khlong Lod hoặc Chợ đêm Saphan Phut.
Đi mấy điểm ban đêm nay thì hầu như chỉ có đi taxi hoặc tuk tuk. Vì giờ này train hay bus đều nghỉ ngơi hết rồi.

2. Để mình ghi ra cho bạn rõ ha.
Grand Palaca: Hoàng Cung.
Wat Po: Chùa Phật Nằm (chùa có tượng phật bằng vàng nằm).
Wat Traimit: Chùa Phật Vàng (chùa có tượng phật bằng vàng ngồi).

3. Chaktuchak bạn có thể đi Thứ 7 hoặc CN. & Chaktuchak là 1 nơi đáng đi ở Bangkok.

4. Bạn có thể mang hành lý lên BTS, MRT hay Chaophayra Express. Hoàn toàn đc phép.

5. Nếu đi taxi ở Bangkok thì cứ yêu cầu đi metter là ổn. Đừng trả giá, vì giá mình đưa ra sẽ ko bao giờ là đúng. :) Tuy nhiên, nếu bạn muốn trả giá thì có thể trả trong khoảng 100-150B/xe.

Ltbubu
05-11-2013, 16:46
Em cảm ơn chị Lilac nhiều nhé :x

sususu29
05-11-2013, 20:00
Thank các anh chị nhé! Nhưng khổ nỗi là em đến Phuket vào lúc 22h30 của ngày 13/11. Sợ book trực tiếp ko đc để ngày 14/11 đi.
Nếu lko book đc thì ngày 14/11 em cũng chả biết làm gì nữa, sợ tốn time á. Tại vì trưa 16/11 là em phải check-out về BBK rồi.

Em có email cho bên này http://www.trvplanet.com/?page_id=34 , báo giá là tour "Full Day Phi Phi + Maya + Khai Island (Speed Boat)" giá là 1200 bht, còn Big boat là 800 bht, mọi người thấy sao?

Ah còn vụ Speed và Big boat nữa, mình nên đi loại nào đây các bạn???

Dulichbuinz
06-11-2013, 02:20
Em là thành viên mới nên chưa rành lắm trên diễn đàn, các anh chị giup đỡ em nhé.
Chả là dịp tết Nguyên đán em sẽ có chuyến đi Thailand chơi 1 tuần, vé máy bay em đã có sẵn. Chuyến đi chỉ có 2 người thôi. Sở thích của em là tham quan thắng cảnh, đi biển. Dự tính là bọn em đến Bangkok rồi sẽ đi Pattaya, Chiang mai. Cac anh chị có kinh nghiệm hướng dẫn tụi em sẽ đi thế nào cho hợp lý nhé.

nhtphong
06-11-2013, 08:59
Em là thành viên mới nên chưa rành lắm trên diễn đàn, các anh chị giup đỡ em nhé.
Chả là dịp tết Nguyên đán em sẽ có chuyến đi Thailand chơi 1 tuần, vé máy bay em đã có sẵn. Chuyến đi chỉ có 2 người thôi. Sở thích của em là tham quan thắng cảnh, đi biển. Dự tính là bọn em đến Bangkok rồi sẽ đi Pattaya, Chiang mai. Cac anh chị có kinh nghiệm hướng dẫn tụi em sẽ đi thế nào cho hợp lý nhé.

Giờ bay thế nào bạn ?

Dulichbuinz
06-11-2013, 11:55
Giờ bay thế nào bạn ?

Em hạ cánh ở Bangkok là 6 giờ 50 chiều, làm thủ tuc xong chắc 8 giờ. Em thấy nhiều bác đến BKk là lên đường đi Pattaya luôn. Nhưng giờ hạ cánh của em muộn thế chắc đi không kịp nên tạm thời em có book hotel ở BKK 2 đêm rồi. Hotel có thể thay đổi được. Bác tư vấn giúp em nhé. Cảm ơn bác trước.

Ltbubu
06-11-2013, 15:19
Sau khi tính toán lại lịch trình, em lại có thắc mắc như sau :P

- Bọn em dự tính đến Khaosan, qua Hoàng Cung chơi, và chiều về Chinatown. Từ Hoàng Cung ra Chinatown thì có thể đi bộ được không? và từ Chinatown về Khaosan cũng vậy? Nếu đi tuktuk hoặc taxi thì nên trả giá bao nhiêu?

nhtphong
06-11-2013, 16:19
Sau khi tính toán lại lịch trình, em lại có thắc mắc như sau :P

- Bọn em dự tính đến Khaosan, qua Hoàng Cung chơi, và chiều về Chinatown. Từ Hoàng Cung ra Chinatown thì có thể đi bộ được không? và từ Chinatown về Khaosan cũng vậy? Nếu đi tuktuk hoặc taxi thì nên trả giá bao nhiêu?

Hoàng Cung gần Khoasoan đi bộ thì dc, nhưng đến Chinatown thi ko thể, bác có thể đi xe bus số 1 đón xe gần Hoàng Cung luôn, chạy thẳng đến Chinatown

Ltbubu
06-11-2013, 21:23
Hoàng Cung gần Khoasoan đi bộ thì dc, nhưng đến Chinatown thi ko thể, bác có thể đi xe bus số 1 đón xe gần Hoàng Cung luôn, chạy thẳng đến Chinatown

E cảm ơn, nhưng cái chỗ xe bus đỗ đấy có ký hiệu gì không ạ?

Em cũng muốn thẻ BTS, MRT nhưng không rõ là có thời hạn trong khoảng thời gian bao nhiêu và giá trị thẻ là bao nhiêu, vì em thấy cứ đổi tiền xu rồi mua thì rất mất thời gian vì bọn em đi đông.

Nếu tự đi, trong 4 ngày, ăn uống, đi lại bằng BTS, MRT hay thuyền thì hết khoảng bao nhiêu hả các anh, chị? Em tính tầm 2.000 baht/người/4 ngày, trung bình 500 baht/ngày có đủ không ạ?

Em muốn hỏi thêm Hoàng cung sáng CN có mở cửa không? và từ Khaosan ra sân bay Suv thì đi bằng phương tiện gì?

Jaychen
06-11-2013, 22:37
Cho mình hỏi tour đi đảo Pattaya có tour nào đi sớm về sớm hơn ko? khoảng từ 07:00AM - 02:00PM chẳng hạn. mình phải về sớm để kịp về BangKok để đi Chiang Mai. nếu thuê tàu để đi riêng thi giá khoảng bao nhiu nhỉ? mình cũng có 1 phương án là đi tour như bình thường nhưng sẽ tách tour về sớm = phà, ko bít có khả thi ko? :D.

mọi ng cho mình ý kiến với, thanks :)

Jaychen
06-11-2013, 22:52
à, thông báo mọi người ai đi Chiang Mai = xe lửa trong tháng 11 này là đường sắt bên đó đang bảo trì sửa chửa, nên có những tàu sẽ ko chạy, và những tàu sẽ chạy đến Sila Art station (tỉnh Uttaradit) rồi phải ngồi bus để đi típ đến Chiang Mai. mọi ng có thể xem chi tiết ở http://www.thailandtrainticket.com/

hoangvanphuong75
07-11-2013, 09:15
Lần trước ga họ cũng nói đoạn Uttaradit đến Chiang Mai đang sửa, ga khuyên đến Phitlok xuống sẽ có nhiều xe đi Chiang Mai hơn, vì Phitlok city lớn, là nơi đi Sukho Thai.

Ltbubu
07-11-2013, 23:18
Em có mấy thắc mắc sau:
- Đi tuktuk hoặc taxi từ Sukhumvit ra Khao san nên trả giá bao nhiêu?
- Đi tuktuk hoặc taxi từ trạm MRT Huanglamphong (gần chùa Wat Traimit) nên trả giá bao nhiêu?
- Đi tuktuk hoặc taxi từ Khaosan đến Chinatown trả giá bao nhiêu?

nhtphong
08-11-2013, 08:33
Em có mấy thắc mắc sau:
- Đi tuktuk hoặc taxi từ Sukhumvit ra Khao san nên trả giá bao nhiêu?
- Đi tuktuk hoặc taxi từ trạm MRT Huanglamphong (gần chùa Wat Traimit) nên trả giá bao nhiêu?
- Đi tuktuk hoặc taxi từ Khaosan đến Chinatown trả giá bao nhiêu?
minh hay trả 2/3 ko dc thì tìm xe khác, trả từ từ lên ^^.
minh hay chọn mấy xe co delcal tròn, màu vang

lilac
08-11-2013, 09:47
@Ltbubu:

Như mình đã nói, taxi đi meter là ổn nhất. Hạn chế trả giá đến mức tối đa. Nhưng bạn hỏi thì mình trả lời nhé.

1. Sukhumvit ra Khao San: cỡ 100 - 130B.
2. Từ MRT Hualamphong đến chùa Wat Traimit rất gần, chỉ cần đi bộ là đc, ko cần đi taxi hay tuk tuk chi cho tốn tiền.
3. Khao San đến Chinatown: cái này mà trả giá rất khó. Vì bắt taxi hay tuktuk ở Khao San mà trả giá thì mấy bạn đó cực chảnh chọe, dưới 100B ko bao giờ đi. Nên đôi khi mình phải chịu giá cao hơn 100B (nếu trả giá), trong khi đi meter thì chỉ cỡ 50-60B thôi.

nhtphong
08-11-2013, 11:20
@Ltbubu:

Như mình đã nói, taxi đi meter là ổn nhất. Hạn chế trả giá đến mức tối đa. Nhưng bạn hỏi thì mình trả lời nhé.

1. Sukhumvit ra Khao San: cỡ 100 - 130B.
2. Từ MRT Hualamphong đến chùa Wat Traimit rất gần, chỉ cần đi bộ là đc, ko cần đi taxi hay tuk tuk chi cho tốn tiền.
3. Khao San đến Chinatown: cái này mà trả giá rất khó. Vì bắt taxi hay tuktuk ở Khao San mà trả giá thì mấy bạn đó cực chảnh chọe, dưới 100B ko bao giờ đi. Nên đôi khi mình phải chịu giá cao hơn 100B (nếu trả giá), trong khi đi meter thì chỉ cỡ 50-60B thôi.

Cái thứ ba bác lilac nói chính xác nè, mình trả giá đoạn này cũng không thành thông nên đi buýt luôn, rất dễ bắt dc buýt này, cứ ra gần Hoàng Cung mà hỏi. Nhưng đi ngước lại thì trả giá dc (Chinatown -> Khoasan Road) nhưng không nhớ là bao nhiêu

Ltbubu
09-11-2013, 10:04
Em cảm ơn mọi người :) em quên mất là đi từ chùa Watramit đến Hoàng cung và watpho, và từ Hoàng cung, watpho về khu Pratunam - Platinum thì cũng nên gọi tuktuk và trả giá taxi tầm bn ạ? :) (hoặc có thể đi thuyền từ Hoàng cung về Pratunam được không?)

E định thứ 7 đi chatuchak, check out và gửi hành lý ở khách sạn sukhumvit, rồi chiều về đi chơi nốt khu Siam, tầm chiều tối mới qua Khaosan nhận phòng thì liệu có bị hủy phòng không, e thì đã đặt phòng trên Agoda và thanh toán hết rồi.

Ltbubu
09-11-2013, 10:24
Em cũng vừa xong lịch trình, mọi người check giúp em với ạ, em cảm ơn:

Ngày 1: Thứ 5 (14/11)

- Ra sân bay Nội Bài, từ Hà Nội (10:50) đến Bangkok (12:40)

- Xuống sân bay quốc tế Suvarnabhumi.

- Làm thủ tục nhập cảnh ở hải quan, lấy hành lý, bản đồ, mua sim True Move (45 baht), đổi tiền, ăn trưa ở Magic Food tầng 1.

- Xuống thẳng tầng hầm B1 mua vé Airport Rail Link (City line) về trung tâm của Bangkok. Đi thẳng về trạm BTS PhayaThai, từ trạm BTS Phaya Thai đi về trạm BTS Nana gần khách sạn.

- Nhận phòng, check in, tắm rửa, nghỉ ngơi tại khách sạn Chequinn.

Khách sạn: CheQinn - Bangkok Chic Hostel

21/10 Sukhumvit 4 soi Nana, Bangkok, Khlong Toei, 10110 Bangkok

- Chiều đi Asiatique: Từ trạm Nana BTS đến trạm Siam BTS, chuyển từ Line Sukhumvit sang Line Silom đến trạm Saphan Taksin.

- Xuống trạm Saphan Taksin, xếp hàng để lên tàu màu đỏ có chữ Asiatique shuttle boat (free) hoặc chữ Asiatique Riverfront (hoạt động từ 5pm đến 11pm) để đến Asiatique. Đến bến Sathorn (ngay BTS Saphan Thaksin, tàu có gắn bảng Asiatique luôn bảng màu đỏ, chữ trắng).

- Một số địa điểm Asiatique: Chic Grill - Seafood Lover

- Tối về xem show, có hai cách: xuống BTS Phloen Chit rồi đi bộ đường dành cho người đi bộ trên cao sang đường, đi tiếp 400m nữa rẽ phải là vào khu Nana plaza hoặc xuống BTS Nana rồi đi ngược lại 400m (Nana plaza nằm ở giữa hai BTS này). Nên vào các bar sau: Bilboard/Angel Witch để xem. Hoặc qua Terminal 21 chơi ở ngay trạm BTS Asok.

- Về khách sạn nghỉ ngơi, ăn uống, chơi bời.

Ngày 2 - Thứ 6 (15/11):

- Buổi sáng thăm chùa Hoàng Cung (Grand Palace), Wat Pho (tượng phật nằm), Wat Traimit (tượng phật vàng ngồi)

- Từ trạm BST Nana đến trạm BTS Asok, chuyển sang Line MRT đến thẳng trạm MRT Huanglamphong, đi bộ ra chùa Wat Traimit.

- Từ chùa Wat Traimit ra Hoàng cung và Wat Pho bằng xe tuktuk, hoặc taxi.

- Từ Hoàng cung về khu Pratunam – Platinum: Lên bến thuyền Tha Thien, bắt tàu cờ da cam trên sông Chaophayra, về lại bến Saphan Thaksin, lên BTS Sapan Taksin về bến BTS Chitlom (trong Central World).

- Mua sắm, ăn tom yum và cá nướng buổi tối ở Central World

- Tối về Terminal 21 (BTA Asok)

Ngày 3 - Thứ 7 (16/11)

- Sáng check out khách sạn, gửi hành lý đi chợ Jajuctak.

- Buổi chiều về đi khu Siam, tầm 5h lấy hành lý về khu Khaosan

- Khách sạn ở Khaosan: Suneta Hostel Khaosan
209-211 Kraisi Road, | Banglampoo, Phranakorn, Bangkok 10200, Thailand

Từ Sukhumvit đến Khaosan:

Cách 1: Từ trạm BST Nana đến trạm BTS Asok, chuyển sang Line MRT đến thẳng trạm MRT Huanglamphong, đi taxi đến Khaosan.

Cách 2: Đi thuyền trên sông Chao Phraya đến Khaosan.

Bắt BST đến trạm Saphan Thaksin ở Silom. Trạm này là cảng trung tâm của hệ thống tàu thuyền, bạn bắt thuyền đi đến khu Khaosan. Chọn thuyền cờ da cam, xuống cảng Phra Arthit.

Cách 3: Taxi từ Sukhumvit đến Khaosan: 100 – 300 bath

- Tối ra Chinatown chơi ăn đồ hải sản, quán áo xanh áo đỏ nằm ngay đường chính của khu Chinatown T&K Seafood.

Từ Khaosan ra Chinatown:

Cách 1: Lên thuyền cờ da cam trên sông Chaophayra, xuống bến Rachawongs (N5).

Cách 2: Ra Hoàng cung bắt xe buýt số 1 đến Chinatown.

- Tối bắt taxi về lại Khaosan, chơi đêm

Ngày thứ 4 Chủ nhật

- Sáng chơi ở Khaosan, hỏi minibus để ra sân bay Suv, 10h check out, bay chuyến bay lúc 13h35.

sususu29
10-11-2013, 14:13
Các ac ơi.. 13/11 em lên đường đi Phuket và Bangkok ùi... Em đến Phuket trước... khoảng 22h30 là em đến sân bay PhuKet, chắc giờ đó book tour đi đảo hết rồi phải ko? Vậy ac tư vấn giúp em là ngày 14/11 em nên đi tham quan những đâu ạ???

hoangvanphuong75
11-11-2013, 08:20
Sáng dậy sớm đi Phang Nga, đến bến xe Phang Nga mua tour đi đảo ở Phang Nga, tiếp đi Krabi ghé Ao Nang, ở Krabi town có ghe đi Railay beach, có tour đi các đảo, ở Krabi town tự đi thì thuê xe ôm hay tuk tuk ra Krabi port (Cảng) tự mua vé Tàu đi Phi Phi, Phuket (rẻ).
TIẾC rằng em đã đặt hết hotel ở Phuket rồi?

Jaychen
11-11-2013, 10:39
cho e hỏi dạo này có thông tin nhập cảnh = đường bộ ở cửa khẩu buộc phải chứng minh tài chính 300$, còn mình đi hàng không thì có vụ này ko nhỉ? :D

doducuy
11-11-2013, 13:44
cho e hỏi dạo này có thông tin nhập cảnh = đường bộ ở cửa khẩu buộc phải chứng minh tài chính 300$, còn mình đi hàng không thì có vụ này ko nhỉ? :D
Không phải 300$ mà là 700$ bạn ơi, ở cửa khẩu Aranyaprathet của Thái, mình mới đi hồi tháng 10 vừa rồi, cũng phải cám ơn diễn đàn do mình biết trước thông tin đó nên mang theo đủ tiền, không biết trường hợp các bạn mà không mang đủ tiền thì dở khóc dở cười thế nào :( vào Thái không được mà về ngược lại Cam cũng không xong, mà nếu nhập cảnh cửa khẩu đó bạn cũng nên chuẩn bị tâm lý trước, nhục nhã ê chề :((

meomap87
11-11-2013, 14:44
Hi các bạn sắp đến bọn mình có plan đi Thái Lan vào dịp lễ Loy Krathong lần này từ 16-18/11
Lịch trình bọn mình bay từ 16/11 đến 24/11/2013

Ngày 16/11 Đáp máy bay từ SG đến BK sau đó đáp đi Chiang Mai, ở Chiang Mai qua đêm
Ngày 17/11 Thuê xe máy đi Doi suthep và Chiang mai zoo
Ngày 18/11 đi jungle flight
Ngày 19/11 đi chơi làng ô và khu cố đô chiang mai. sau đó bay về BK
Ngày 20/11 sẽ đi Grand palace và khu Wat xung quanh ,Wat Pho, ngắm hoàng hôn ở Wat Arun
Ngày 21/11 đi cố đô Auyutthaya
Ngày 22/11 đi Dream world hoặc Safari world
Ngày 23/11 đi chợ Chatuchak
Ngày 24/11 đi Pratunam và về lai SG

Các bạn có thể cho mình xin góp ý về plan cũng như các hotel ở chiang mai và Bangkok như thế nào ,và phương tiện di chuyển. Mình cũng biết hình như có khá nhiều bạn sẽ đi trong đợt này nên hi vọng sẽ join với các bạn đi cho vui. ;)

hoangvanphuong75
11-11-2013, 15:28
Em vào agoda đặt Mint house ở Chiang Mai rẻ và rất sạch, toilet riêng, lối đi riêng không liên quan đến chủ 24/24 muốn đi đâu cũng được lại nằm trong khu phố cổ, gần sân bay CM. Sao không đi Pai, hay Mae Salong, nếu không sau này phải ghé CM lần nữa!

di_bui
11-11-2013, 15:39
Bạn ơi cho mình hỏi, từ sân bay Don Muang mình nên về khu nào ở thì tiện lợi nhất để sáng mai đi Ayutthaya vậy bạn?
Bạn có thể Recommend nên ở hostel nào luôn không?
Cảm ơn mọi người nhiều nhiều

Jaychen
11-11-2013, 16:31
Không phải 300$ mà là 700$ bạn ơi, ở cửa khẩu Aranyaprathet của Thái, mình mới đi hồi tháng 10 vừa rồi, cũng phải cám ơn diễn đàn do mình biết trước thông tin đó nên mang theo đủ tiền, không biết trường hợp các bạn mà không mang đủ tiền thì dở khóc dở cười thế nào :( vào Thái không được mà về ngược lại Cam cũng không xong, mà nếu nhập cảnh cửa khẩu đó bạn cũng nên chuẩn bị tâm lý trước, nhục nhã ê chề :((

Còn đường hàng không có bắt buộc ko bạn??? :(

meomap87
11-11-2013, 16:40
Thks anh Thực sự ban đầu bọn em chưa có thôg tin nhiều nên bạn đồng hành đặt máy bay ở BK, bây h mới thấy tiếc là sao ko dành thời gian ở Bắc Thái Lan nhiều nhiều hehê. Hi vọng sẽ gặp những bạn đồng hành phượt tại đây

Bọn em cũng đang kiếm hotel hoặc hostel tại BK cho 3 người nữa nhưng chưa có ìno nào nhiều

Em vào agoda đặt Mint house ở Chiang Mai rẻ và rất sạch, toilet riêng, lối đi riêng không liên quan đến chủ 24/24 muốn đi đâu cũng được lại nằm trong khu phố cổ, gần sân bay CM. Sao không đi Pai, hay Mae Salong, nếu không sau này phải ghé CM lần nữa!

sususu29
11-11-2013, 18:00
Sáng dậy sớm đi Phang Nga, đến bến xe Phang Nga mua tour đi đảo ở Phang Nga, tiếp đi Krabi ghé Ao Nang, ở Krabi town có ghe đi Railay beach, có tour đi các đảo, ở Krabi town tự đi thì thuê xe ôm hay tuk tuk ra Krabi port (Cảng) tự mua vé Tàu đi Phi Phi, Phuket (rẻ).
TIẾC rằng em đã đặt hết hotel ở Phuket rồi?

Dạ đúng rồi, em đã đặt hết hotel ở Phuket...em thì định đi tour PhiPhi+Khai, nếu còn time em định đi Raya.. rồi xem fantasea show.. rồi thuê xe máy đi dạo Phuket.
Em tính sáng ngày 14/11 em thuê xe đi dạo tham quan các địa điểm của Phuket (nhưng giờ mới chỉ biết có tượng Phật và mũi Pronthep gì đấy) xong rồi book tour để ngày 15/11 em đi đảo...
Anh thấy vậy có ổn ko ạ??? Tư vấn giúp em với

doducuy
11-11-2013, 22:05
Còn đường hàng không có bắt buộc ko bạn??? :(

Đường hàng không thì không cần show gì hết á, sở dĩ có vụ show 700$ theo mình nghĩ là người VN mình qua Thái làm việc bất hợp pháp nhiều quá và hay dùng cửa khẩu Aranyaprathet để "visa run" xuất rồi nhập lại để ở thêm 30 ngày nên hải quan ở cửa khẩu đó mới qui định như vậy. Hình ảnh người Việt trong mắt người Thái càng ngày càng xấu đi :((

hoangvanphuong75
12-11-2013, 07:47
@susu, em phải ghé Phrom Thep nhé, ngay đó có ngọn Hải đăng. Big Budha có điều kiện thì đi vậy thôi.
Krabi cách PK 2h xe Phang Nga thì nằm giữa cách PK và Krabi 1h xe. PK có rất nhiều bãi biển đẹp, ngay sân bay PK cũng biển đẹp, nhưng Người ta chỉ đi cái nổi tiếng như Patong. Nếu Em thực sự muốn biết nhiều thì Phang Nga và Krabi đi về trong ngày được (by bús), Phi Phi thì nằm giữa PK và Krabi bằng đường biển, Em hình dung ra lộ trình chưa.
@di bui: Ayuthaya chỉ cách Don Muang 1h xe lửa, về Bangkok cũng 1h xe lửa, nên đi thẳng đến Ayut rồi ở đó sáng tham quan. Còn nếu muốn vào BK thì thích khu nào ở khu đó thôi vì gần Don Muang dân du lịch ít ở. 1vài khu ví dụ China Town, Silom, Khao San, Khu Đường Charoen Krung gần ga xe lửa, gần Silom và Ásiatique.

PHAM-PEK
12-11-2013, 08:25
Có sao đâu mà bạn, Thái Lan là nơi mà đi rồi vẫn muốn quay trở lại.

dara
12-11-2013, 10:00
Nhóm mình cũng đi Thái từ 16/11 - 24/11, ở Chiang Mai từ 17/11 - 19/11, lịch trình cũng same same với bạn. Hi vọng chúng ta sẽ gặp được nhau ở Chiang Mai. :). Email của mình là : [email protected].

daisy84
12-11-2013, 10:23
Các ac ơi.. 13/11 em lên đường đi Phuket và Bangkok ùi... Em đến Phuket trước... khoảng 22h30 là em đến sân bay PhuKet, chắc giờ đó book tour đi đảo hết rồi phải ko? Vậy ac tư vấn giúp em là ngày 14/11 em nên đi tham quan những đâu ạ???
Mình cũng đến Phuket tối 13, tối 14 ở Phiphi, đến trưa 16 thì bay ChiangMai. Join cùng đi cho vui nhỉ!

meomap87
12-11-2013, 11:04
Chà chà vậy lịch trình có thể same same rồi. Hi vọng có thể đi chung, bên mình đi 2 người.

Có ai biết cách đi railway từ BK lên Chiang Mai ko ta. Mình check thì đi chỉ có 4 tiếng và giá vé cũng tầm 280k tiền Việt nhưng site đặt thì lại toàn tiếng Thái và ko biết độ tin cậy thế nào.

thuyngo25
12-11-2013, 22:22
Chào bạn, mình cũng tới Changmai vào thời điểm đó. Tụi mình ở Changmai 16-18. Mình tới BK ngày 14, ở BK 1 đêm rồi chuyển típ lên Changmai. Sáng 16 mình có mặt ở Changmai.
Bên mình có 3 người. Cũng đang tìm hiểu về Changmai. Có j lên đó gọp nhóm đi cho vui.
email mình: [email protected]

thuyngo25
12-11-2013, 22:23
Bạn coi ở đây đi, mình mới tìm được
http://www.railway.co.th/checktime/checktime.asp?lenguage=Eng

meomap87
13-11-2013, 14:43
Mình check rồi, có tuyến tàu cao tốc của Thái từ 12h45pm đến 4h05pm nhưng khi hỏi 1 số người địa phương thì họ nói là nên đi Bus (tất nhiên máy bay là no1 nhưng hoàn cảnh lễ hội thì ko còn vé :( )

Bạn coi ở đây đi, mình mới tìm được
http://www.railway.co.th/checktime/checktime.asp?lenguage=Eng

Linh2112
14-11-2013, 08:34
Hic , mình đang định đi Thái 1 mình nhưng hơi sợ , tiếng thái không biết, tiếng anh thì chỉ biết chút xíu.
1 mình con gái nguy hiểm quá !
Nên đang đắn đo không biết có nên đi không. Bạn nào đã từng đi 1 mình cho mình xin ý kiến với. Hic hic !

gautrucpo
14-11-2013, 10:10
Hic , mình đang định đi Thái 1 mình nhưng hơi sợ , tiếng thái không biết, tiếng anh thì chỉ biết chút xíu.
Nên đang đắn đo không biết có nên đi không. Bạn nào đã từng đi 1 mình cho mình xin ý kiến với. Hic hic !
Tháng 4/2014 mình cũng plan đi Thái 1 mình, khi nào bạn đi? Mình cũng là nữ lun.

Linh2112
14-11-2013, 10:29
Mình định đi luôn tháng 12 này ( 27/12-1/1) luôn, vì tầm này mới xin được nghỉ dài !
lúc đầu có cả bạn nhưng tư dưng nó lại không đi nữa, làm mình bơ vơ,
mà vé máy bay cũng đã mua rồi cơ

hoangvanphuong75
14-11-2013, 11:40
EM nhớ đặt khách sạn cho lộ trình ở Thái, hôm rồi có 3Người Nữ không được nhập cảnh Thái vì không biết tiếng gì. Họ ngại đi làm ấy.

giangholonggio
15-11-2013, 16:34

Đã từng đi du lịch bụi ra nước ngoài chưa? nếu chưa từng thì mình khuyên đừng đi 1 mình lần này, còn nếu đã từng đi 1 mình hoặc đi bụi với đoàn thì ko có gì phải đắn đo, Thái an ninh khá tốt. Nên đi bankok và gần bankok như ayuthaya, nên tránh các khu vực vui chơi hiện đại Pattaya, phuket...

Linh2112
16-11-2013, 08:28
Hihi, thanks bạn.
Mình từng sống ở Nhật rồi,
về an ninh thì thái với nhật khác nhau nên hơi lo !
Mình đặt vé tận 5 ngày 4 đêm, ngoài Bangkok ra có điểm nào gần Bangkok nên đi không bạn ?

nhtphong
18-11-2013, 09:36
Hihi, thanks bạn.
Mình từng sống ở Nhật rồi,
về an ninh thì thái với nhật khác nhau nên hơi lo !
Mình đặt vé tận 5 ngày 4 đêm, ngoài Bangkok ra có điểm nào gần Bangkok nên đi không bạn ?

ayuthaya đi về trong ngày (đi xe lửa ha Hua Lamphong - chinatown) hay pattaya, đi 2 ngày 1 đêm cho biết phố đi bộ (xe buýt)

giangholonggio
18-11-2013, 12:44
Mình thì gợi ý Ayuthaya, không nên đi về trong ngày vì rất cập rập, nên đi ít nhất 2 ngày 1 đêm. Điểm du lịch này là du lịch văn hóa nên nó khá nhẹ nhàng, yên tĩnh, thích hợp cho người đi 1 mình. Ayuthaya là cố đô của Thái, di sản văn hóa thế giới.

Nếu thích biển thì pattaya hoặc hủa hin, pattaya nhiều điểm ăn chơi hơn và an ninh thì không bằng những chỗ khác, nhưng nếu ko quá thận trọng thì cũng ok, hủa hin thì êm đềm hơn.

Mình nghĩ 5 ngày 4 đêm cũng không nhiều, mỗi chỗ nên ở lâu 1 chút để cảm nhận được hết, nếu đi theo kiểu khám phá thì bangkok đi 3 ngày ko hết.

hoangvanphuong75
19-11-2013, 07:21
Đi Saphan Kwai ở Kanchanaburi, đi chùa lớn nhất CHÂU Á (Chedi) ở Nakhon Pathom (Đoạn giữa Bangkok và Saphan Kwai).

Namtuoc84
19-11-2013, 19:47
Mình thì gợi ý Ayuthaya, không nên đi về trong ngày vì rất cập rập, nên đi ít nhất 2 ngày 1 đêm. Điểm du lịch này là du lịch văn hóa nên nó khá nhẹ nhàng, yên tĩnh, thích hợp cho người đi 1 mình. Ayuthaya là cố đô của Thái, di sản văn hóa thế giới.

Nếu thích biển thì pattaya hoặc hủa hin, pattaya nhiều điểm ăn chơi hơn và an ninh thì không bằng những chỗ khác, nhưng nếu ko quá thận trọng thì cũng ok, hủa hin thì êm đềm hơn.

Mình nghĩ 5 ngày 4 đêm cũng không nhiều, mỗi chỗ nên ở lâu 1 chút để cảm nhận được hết, nếu đi theo kiểu khám phá thì bangkok đi 3 ngày ko hết.

hua hin thì tham quan cái gì được vậy bạn, tại mình cũng định đi chỗ này sang năm :)

vaniacastle
19-11-2013, 19:59
hua hin thì tham quan cái gì được vậy bạn, tại mình cũng định đi chỗ này sang năm :)

Hua hin biển đảo nghĩ dưỡng đó bạn :D

kimcuc
20-11-2013, 00:08
Hi cả nhà,
Đọc mãi mà không thấy có thông tin liên quan đến đảo Koh Chang Thailand, nên em post lên đây, nhờ cả nhà tư vấn giúp ạ.
Tình hình là nhà em dự định đi Koh Chang chơi vài ngày ( 4 ngày 3 đêm)
Nhà em bay từ HN sang BKK bằng Vietjetair, đến sân bay dự kiến vào 14h35.
Từ sân bay, nhà em muốn đến Koh chang luôn, nhưng chưa biết đi lại bằng phuơng tiện như thế nào cho thuận tiện nhất ( vụ phương tiện đi lại cũng rất quan trọng vì vợ chồng em đi cùng con nhỏ 5 tuổi )
Nhà mình ai có thông tin gì về phương tiện giao thông, giá cả từ sân bay BKK đến Koh Chang thì tư vấn giúp em với ạ, càng chi tiết càng tốt ạ :)

Lúc về, nhà em lại đi bằng airasia từ DMK - HN thì nhà em nên đi bằng gì từ Koh Chang về DMK?

Ở koh chang thì nên ở bãi biển nào, đi chơi những đâu.... Nhà em có con nhỏ nên cũng hạn chế vụ khám phá, chắc cũng chỉ ăn chơi ngủ nghỉ và đi loanh quanh thôi ạ.

Cám ơn cả nhà nhiều ạ

hoangvanphuong75
20-11-2013, 07:36
Em đi shuttle bús free ở Sân bay đến bến xe sân bay Suvarnabuhmi ở đây có xe đi Koh Chang, nhưng 1ngày rất ít chuyến hình như chỉ có chuyến sáng hay đêm, không sao nếu không có thì đây là bến xe đễ vào Bangkok, bắt xe đi bến xe Ekamai, tại bến này có xe đi Koh Chang và Trat. Em gu gồ sẽ có lịch đi, tuy nhiên thực tế Em cứ ghé 2bến xe nêu trên sẽ có đường ra Koh Chang với lịch bay đến BK của em. Chiều về thì nếu không muốn ở BK thì đón bús thẳng Koh Chang đến bến xe Sân bay Suvarnambuhmi rồi bús từ đây đến Donmuang, tuy nhiên phải kết hợp lịch bay về Hanoi cho phù hợp đễ Koh Chang - Suvarnabuhmi hay Koh Chang - Ekamai.
Tuy nhiên Koh Chang rất xa, sao không nghỉ dưỡng ở Hua Hin nhỉ, nơi Hoàng Gia Thái trước kia hay lui tới.
Koh Chang là đảo lớn nhất Thái, chắc to và đô thị, lại xa BK. Tây họ kết hợp tuyến Koh Chang và qua Cam bằng đường qua Koh Kong đi Sihanouk Ville.
Phuket đã to nó còn to hơn.

giangholonggio
20-11-2013, 11:53
Hi cả nhà,
Đọc mãi mà không thấy có thông tin liên quan đến đảo Koh Chang Thailand, nên em post lên đây, nhờ cả nhà tư vấn giúp ạ.
Từ sân bay, nhà em muốn đến Koh chang luôn, nhưng chưa biết đi lại bằng phuơng tiện như thế nào cho thuận tiện nhất ( vụ phương tiện đi lại cũng rất quan trọng vì vợ chồng em đi cùng con nhỏ 5 tuổi )
Nhà mình ai có thông tin gì về phương tiện giao thông, giá cả từ sân bay BKK đến Koh Chang thì tư vấn giúp em với ạ, càng chi tiết càng tốt ạ :)

Lúc về, nhà em lại đi bằng airasia từ DMK - HN thì nhà em nên đi bằng gì từ Koh Chang về DMK?

Ở koh chang thì nên ở bãi biển nào, đi chơi những đâu.... Nhà em có con nhỏ nên cũng hạn chế vụ khám phá, chắc cũng chỉ ăn chơi ngủ nghỉ và đi loanh quanh thôi ạ.

Cám ơn cả nhà nhiều ạ

Mình chưa đi Koh Chang bao giờ nhưng mình biết muốn đi thì phải đến Trat trước, từ Trat đi phà qua vì Koh Chang là một hòn đảo. Thông tin đi lại ở đây khá đầy đủ, bạn tham khảo nhé: http://www.ikohchang.com/bangkok-kohchang.htm

Hủa hin của HVPhuong cũng là một lựa chọn rất tốt nếu muốn đi gần.

doducuy
21-11-2013, 15:37
Mình chưa đi Koh Chang bao giờ nhưng mình biết muốn đi thì phải đến Trat trước, từ Trat đi phà qua vì Koh Chang là một hòn đảo. Thông tin đi lại ở đây khá đầy đủ, bạn tham khảo nhé: http://www.ikohchang.com/bangkok-kohchang.htm

Hủa hin của HVPhuong cũng là một lựa chọn rất tốt nếu muốn đi gần.

Không phải đến Trat đâu bạn ơi, nếu bạn đi từ Ekamai nói với nhân viên bạn muốn xuống phà để đi Koh Chang thì khi đến bến phà họ sẽ dừng để bạn xuống vào Trat làm gì để phải đi vòng ngược lại. Từ Koh Chang nếu bạn mua vé xe ở mấy cái đại lý trên đảo (đi bằng minivan) thì bạn có thể được chọn dừng ở Ekamai hoặc Mochit Bus Station, đến Mochit thì đi taxi ra Don Muang thui, nếu bắt đầu đi từ đảo lúc 8h sáng thì đến Mochit cũng khoảng 3 4h chiều đó :(
Lúc mình đi Koh Chang thì mình ở Lonely Beach, khu này thì toàn backpacker thôi, lúc mình ở chả thấy có 1 mống nào dạng đi theo gia đình cả, toàn các bạn trẻ (trâu) tây, chắc có lẽ đi kiểu gia đình thì ở resort hết rồi :)) Biển ở khu này cũng bình thường thôi, đảo này lớn nhưng không quá du lịch chắc do mình đi lúc thấp điểm

chu
22-11-2013, 17:36
Hi cả nhà,

Cám ơn cả nhà nhiều ạ

Bạn có con nhỏ , nếu có điều kiện nên thuê xe riêng đi từ sân bay đến khách sạn trên đảo luôn cho tiện , thời gian di chuyển khoảng 6 giờ , bạn vào đây để tham khảo nhé http://www.kohchangminibus.com/

Kubin94
25-11-2013, 08:51
Hi mọi người,

E sẽ lên đường sang thái ngày 14/2 tới nhưng mới đi bụi lần đầu mấy mẹ tư vấn lịch trình hộ em được không ạ . Em đi 4 đêm 5 ngày và mục đích là tham quan, mua sắm hoặc nếu được thì tắm biển . Khách sạn thì e tính ở khu Pratunam (myhotel) hoặc bangkok city hotel (nhìn hình thấy đẹp quá) nhưng k rõ còn ks nào đẹp mà rẻ nữa không ạ? Mấy mẹ tư vấn cho e với.
Ngoài ra e k rõ là bằng lái xe ở mỹ mang sang thái thuê xe lái có được không ạ? Cám ơn mọi người!

mmy_ct
26-11-2013, 17:44
Bangkok đang có biểu tình. Không biết mọi việc có an toàn không nhỉ? Mình chuẩn bị đi Thái cuối tháng này, còn mấy bữa nữa mà nghe tình hình bên đó nản hết sức.

vaniacastle
26-11-2013, 19:56
Hihi, tội nghiệp bác alvin ko có thổ địa dẫn đi nên toàn ăn food court. Thôi để lần sau mà bác đi Thái thì mình sẽ gửi bác cái danh sách ăn chơi bên đấy để đi ăn cho đã.

Gửi cho mình với bạn, mình sắp đi rồi.

Qtun
26-11-2013, 20:55
Cảm ơn bạn alvinhuang nhé! Cái vụ ks ở PAT vì đã nhỡ book rồi nên đành chịu vậy :D
Sanctuary of Truth mà bạn nói có gần ks tớ ở không bạn, nếu muốn đến đó bắt taxi hay song thẻo nhỉ? Bọn tớ đặt vé chuyến về BKK lúc 13h thì buổi sáng đến Sanctuary of Truth chơi có kịp về không?
Ngày 3 đi lopburi xong rồi bọn t quay về BKK, có lẽ chơi ở đó nửa ngày thôi nhỉ, buổi chiều đi mua sắm hoặc đi chùa, bạn thấy có ổn hơn không?
Các bạn xem giúp và cho tớ ý kiến nhé, tuần sau tớ đi rồi hic hic

mithuonghp84
27-11-2013, 09:43
Hihi, tội nghiệp bác alvin ko có thổ địa dẫn đi nên toàn ăn food court. Thôi để lần sau mà bác đi Thái thì mình sẽ gửi bác cái danh sách ăn chơi bên đấy để đi ăn cho đã.
Bác gửi luôn cho em được ko ạ? Em sắp qua bên đấy rùi

mithuonghp84
27-11-2013, 09:48
Lịch trình của bạn mình nhìn mà choáng luôn ! Bạn đi đc 3/4 chỗ này là mình cũng nể rồi đó !
Mình cũng là dân HN nhưng ở SG 3 năm rồi, theo mình thì các bạn nên mang ít đồ ăn nhẹ đi để khỏi phải mất tg ăn ở sân bay vừa đắt vừa chán, hôm bữa đi bọn mình cũng ăn ở foodmagic rồi chả ra sao cả. Hôm mình đến sân bay là 13h xong cái chạy đi tìm gate8 để mua vé đi pattaya mà còn bị trễ phải đi chuyến 15g đấy nên các bạn phải tranh thủ xuống sân bay cái là 1 người chạy đi mua vé luôn thì sẽ kịp đi chuyến 14h chứ ko lê lết chờ ở sân bay thì mệt lắm. Mua thì nhớ mua loại 250 bạt để về tận ks.

Chỗ các bạn ở ngay trung tâm nên chỉ cần đi bộ ra show tifany or alcaza thôi, còn đâu muốn đi tham quan Pattaya thì nên đi Song Thẻo ( đọc kn đi song thẻo của mình ở trên ấy)

Tối đi ăn thì vào mấy khu trung tâm thương mại của nó mà ăn, bọn mình thì thích vào Royal Garden vì nó có cái view nhìn ra biển đẹp lắm mà lại có nhiều đồ đẹp để mua. Ăn xong thì có thể đi bộ tới walking street chơi là vừa

Đoàn bạn là con gái thì nên mang theo passport đi đề phòng vì ở Pattaya mới thành lập Police tourism chuyên kiểm tra giấy tờ mấy em gái khả nghĩ đấy, hôm tớ đi tò mò ra ngó nghiêng bị các anh ấy nhìn nhìn nên cũng hơi sợ, tốt nhất là cầm theo cái bản đồ rồi ra đu mấy anh ấy giả vờ hỏi đường về ks và nếu đc thì xin cả số phone của các anh ấy cho yên tâm, hỏi mấy anh cảnh sát người thái ấy, họ thân thiện và vui tính lắm!

Ở Walking street có 1 quầy bán kem của 1 lão Ấn độ, lão ấy khua chiêng gõ mõ ầm ĩ và làm ảo thuật với cái kem. Cũng vì tò mò đứng xem mà bọn tớ bị lừa mất 100 bạt chi 2 cái kem ăn như dở hơi ấy... Nhớ đừng có xem ko lại bị lừa đấy!!!

Buổi sáng ở Pattaya thì 10h mọi thứ mới hoạt động nên mình cũng ko biết chỗ nào đi chơi nhưng mình biết chỗ xe đi về Bangkok với giá rẻ 100 bạt/ng thôi. ( cái này các bạn cần thì pm riêng cho mình chỉ chỗ mua và cách đi lại cho)

Ở Bangkok thì có mấy trung tâm thương mại các bạn nên đi và có thể đi bằng BTS : Platinum ( cái này dân Bắc hay đi), siam, mbk ( bán túi, dầu gió vả các đồ rê tiền), terminal21. Còn chiều tối thì nên ra đảo asiatique ở đây bán đồ vintage rất đẹp hợp gu người bắc.

Thứ 7 hoặc chủ nhật thì đi chợ chaktuchak ấy ( cái nảy mình chưa đi nên ko biết có g hay ho ko)

Đi safari word thì nên book ol cho rẻ trên trang thaitourismguide, giá đi taxi cũng cỡ chừng 400bạt/chiều, nhưng tốt nhất là bắt bọn nó bật meter chứ đừng mặc cả, có 2 loại taxi hồng và vàng. Ở thái taxi nó cũng láo ko kém g ở VN đâu nên phải hỏi kĩ khi lên xe chứ ko nó thấy toàn con gái nó bắt nạt đó! Lần trước mình ở safari word về mình có rẽ vào trung tâm điều hành ở đó để gọi taxi và bị cái thằng tài xế mất dạy đó đòi 600 bạt gì đó và mình ko chịu bắt nó bật meter nó cũng ko chịu thế là mỉnh quay lại cái trung tâm kia phàn nàn với nó thì ngay lập tức thằng kia bị gọi vào khiển trách kỉ luật g đo vả họ điều cho mình 1 cái xe khác. Ở safari word ăn uống rất chán nên nhớ mang theo ít đồ ăn đi đề phòng ko nuốt nổi các món ở đây nhé!

Buổi tối thì nhớ phải dành ra 1 buổi ra chinatown để ăn hải sản - những món mà tớ đã ăn thử rồi ấy... Nhưng nhớ là ko đc ăn no ... Hihi... Vì ở đây còn nhiều món khác ngon lắm! Cố gắng thưởng thức hết các món đồ uống vỉa hè ở bangkok như : nước dừa, nước lựu, nước quất, trà chanh, trà sữa, kem dừa, nước kiwi, xôi xoài và đặc biệt là món "Sộc Tằm" cứ nói theo đúng câu của tớ là họ hiểu, tớ ngày nào cũng phải ăn ít nhất 2 đĩa - có 2 loại là : sộc tằm tôm khô với nước mắm và sộc tằm mắm nêm với bún - món này chỉ ăn vỉa hè mới ngon thôi. Ngoài ra còn các món nướng vỉa hè ăn cũng ngon lắm!

Tạm thời tớ mới nhớ ra đc chừng ấy món thôi ! Khi nào nhớ tiếp thì sẽ kể nốt !

Các bạn nên trải nghiệm chuyện đi lại bằng BTS, MRT sẽ rất thú vị nên hạn chế đi tux tux và taxi vì đắt và nguy hiểm, vừa rồi tớ đi tux tux cái thằng xe của tớ đua với cái thằng bên cạnh lao từ dốc cao xuống mà tớ vãi cả linh hồn, sợ gần chết luôn.

Xem sexshow ở Bangkok cái này tớ xem đc 3 show đủ cách thể loại rồi và toàn là show boy thôi! Nếu chị e ko ngại thì cứ Patpong mà thẳng tiến ! Hỏi cái club Jupiter mà xem, ở đó là show nghệ thuật và nhẹ nhàng nhất trong số các show rồi. Hôm rồi bọn tớ đi lại lần 2 thấy có mấy trò cũng vui, dân VN vào xem cũng nhiều. Nếu đi thì cứ cố gắng giữ cái vẻ mặt lạnh lùng mà vào ngồi xem nhé vì ở đây bọn nó mà biết mình xấu hổ là bọn nó điều mấy anh trai đẹp ra làm quen và trêu đấy! Zai ở đây đẹp đa phần là phục vụ cho mấy anh gay nhưng chị em mà có nhu cầu thì nó cũng phục vụ tuốt! Lần trước mình đi thấy zai đẹp cứ ngắm nó mãi và cười thân thiện với với đồng chí ấy...hihi 1 lúc sau thấy đi xuống bàn của mình nói chuyện rồi khều khều hỏi mình là " mày có muốn tao mát xa cho mày không?"... Hihi... Mình bảo tao ko thích zai nên nó lịch sự cám ơn rồi lên sân khấu biểu diễn tiếp... Nói chung sexshow ở đây bọn nó biểu diễn như 1 cái máy thôi, vô cảm và với bọn nó giống như là 1 công việc bình thường vậy. Nếu chưa xem thì nên đi cho biết thôi. Mình thì thích xem showboy ở 1 chỗ là bọn nó nhảy rất dẻo, múa cột sexy gợi cảm hơn mấy em gái nhiều, có nhiều zai body cực chuẩn và đẹp nữa.
cám ơn bạn nhiều nhé. Mình cũng mới list tạm các điểm dự kiến sẽ đi thôi. Sau đó sẽ loại bỏ dần dần theo suggest cho mọi người để đi lại sao cho hợp lí nhất.
Mình thấy ở Pattaya ban ngày có nhiều điểm du lịch như:
- Nong Nooch Garden:
- Mini Siam:
- Đỉnh núi Khao Chee Jan:
- UnderWater World:
Mà mình chỉ có 1 buổi sáng ở Pattaya thôi. Vậy các bạn tư vấn giúp mình nên đi chỗ nào là thích nhất và phù hợp với thời gian nhất để chiều tầm 3h mình còn về lại BK nhé.
@Khanhcatanh: mình PM cho bạn. Bạn hướng dẫn mình cách mua vé ô tô về BK giá 100BT với nhé.

mmy_ct
27-11-2013, 19:44
có ai mới đi Thái về không ạ? Không biết tinh hình Bangkok hôm nay thế nào không? Có an toàn không nhỉ?

phdieu
27-11-2013, 23:46
Chào các bác ạ

Bọn em 17-12 này cũng làm chuyến Thái Lan ạ
Xin các bác một vài ý kiến ạ

1. Đi từ sân bay BKK về Pattaya bọn em có 4 người thì đi loại 250 bath về thẳng khách sạn hay nên đi loại rẻ xong sau đấy đi taxi về KS thì hợp lý hơn ạ
2. Bọn em ở Pattaya chiều và đêm 17, ngày đêm 18; ở BKK ngày 19, 20 và trưa 21 bay về bằng Vietjetair.
Ở BKK thì bọn em đã có lịch ok rồi ạ, các bác có thể cho em ý kiến về ăn chơi 2 ngày ở Pattaya ko ạ. Em định một buổi sáng sẽ ra đảo, một buổi thuê xe máy đi Sanctuary of Truth và núi Phật Vàng ạ
3. Ở Pattaya em đã đặt phòng ở Bett Pattaya Hotel:212/1 Moo 9 Pattaya Sai 2 Tambon. Nongprue, Banglamong, Chonburi
Pattaya Central, 20150.
Ở BKK em đặt ở Asia Hotel Bangkok:296 Phayathai Road, Ratchatewee
Bangkok, 10400
Các bác cho em hỏi đi lại đến các khu có tiện ko ạ, em xem bản đồ thì thấy cũng khá ok ạ

4. Bác @theApril cho em xin cái danh sách ăn chơi được ko ạ, bọn em toàn lũ đói ăn ạ
Bác @Khanhcatanh cho em xin cái hướng dẫn đi xe về BKK 100 Bath với ạ

Em cám ơn các bác nhiều ạ, lần đầu tiên đi phượt nước ngoài nên hỏi hơi nhìu ạ ^^

davidd
29-11-2013, 11:05
có ai mới đi Thái về không ạ? Không biết tinh hình Bangkok hôm nay thế nào không? Có an toàn không nhỉ?

Hi, bạn. Mình cũng đi ngày 13 tháng 12, vô tình tìm được 1 nguồn tin trên mạng do 1 ông nước ngoài đang sống ở Bangkok, Thái lan cập nhật mọi tình hình cũng như diễn biến đang diễn ra tại Bangkok trên Twitter. Mới các bạn cùng cập nhật và theo dõi chung nhé, nếu cần thiết thì bạn có thể hỏi ổng.

http://www.richardbarrow.com/2013/11/map-of-protest-sites-in-bangkok-in-november-2013/#comment-24277

https://twitter.com/RichardBarrow

tatakute
29-11-2013, 23:22
Chào các bạn, còn 2 tuần nữa mình sẽ đi BKK ở 6 ngày
Nhưng hiện tại mình vẫn không biết nên đặt khách sạn nào đây !
Mình đang phân vân giữa My Hotel và JTwoS , nhưng bạn mình bên đấ bảo khu ấy toàn cho bọn Phi ở
Mình đi 2 người nữ nên cũng hơi lo lo, không biết như thế nào
bạn nào có thể giúp mình nên chọn khách sạn nào không , mình muốn ở gần khu Pratunam cho tiện đi lại, 1 phòng khoảng 800-1000 bath 1 ngày thôi.
Cám ơn các bạn .

helvine
29-11-2013, 23:39
Xin Chào các anh chị
Hôm nay, em lập topic này mong các anh chị chia sẻ thông tin và hướng dẫn cho em... Tháng 4 năm sau e lên kế hoạch đi Hủa Hỉn Thailand nhưng không biết đi ra sao? chỗ ăn ở,vui chơi tắm biển thế nào? Mong các anh chị chỉ dẫn chi tiết dùm em!!!! Em xin cảm ơn ...đây là email cua em [email protected]

huuthp
01-12-2013, 03:00

an toàn bạn ơi, lúc có biểu tình mình cũng ko biết, cứ tưởng lễ hội gì dân thái đổ ra đường nhảy múa thổi kèn, về KS hỏi thì dân bản địa nói đang fighting fighting, lên mạng coi mới biết là đi biểu tình. Ngồi cũng lo lo, sợ mấy em nó phong tỏa sân bay như đợt trước ko về đc nữa. Cúi cùng về VN bình an, em có đi dự biểu tình 2 lần và thấy rất zui, và dân thái thì cực rãnh, T2 T3 ko lo đi làm cứ ra đường vẫy cờ miết

windyhua
01-12-2013, 12:13
ơn bạn nhièu,haiz vé mua cả rồi nghe báo chí nói nghe quá cũng nản

http://m.vnexpress.net/thegioi/mot-nguoi-bi-ban-chet-trong-bieu-tinh-o-thai-lan/2917463/p0

Tình hình bạo động ở Bangkok có vẻ ngày một xấu đi cả nhà ơi.có ai đang ở bkk ko ah,cho e biết vài thông tin,chứ báo chí nhà mình cũng ko thể tin chắc hoàn toàn,bước tiếp theo e chỉ còn mua tour halfday trên hotel2thailand.com nữa là chuẩn bị lên đường tết âm.Có nguy hiểm gì ko cả nhà :(( , chả trách bath thái xuống liên tục

Silic
01-12-2013, 20:42
Mọi người cho hỏi tí về chợ Chatuchak, trước giờ thấy thông tin mọi người nói chỉ mở vào t7,cn thôi.
Nhưng hnay mình mới đọc thấy ở 1 trang web bảo thứ 6 cũng có.
Lên website của Chatuchak thì nó ghi thế này:

Chatuchak Weekend Market is open:

WED-THU (Plants & Flowers) 6.00 am - 6.00 pm.
FRI (Wholesale day) 6.00 am - 6.00 pm.
SAT-SUN (Miscellaneous) 6.00 am - 6.00 pm.

Fri: for wholesale --> vậy dân du lịch k mua được hả ta?
Ace nào có thể giải thích cho mình rõ hơn tình hình thực tế k ạ? Vì mình muốn ghé, mà chỉ ở BK vào thứ 6 thôi ạ. (chiều t6 đã bay đi Krabi mất rồi). Thanks

Angel.G
02-12-2013, 15:27
Có sư huynh sư tỷ nào biết giá vé Big Eye Show ở Pattaya có giá bao nhiu không ạ.

NGOAHOTANGLONG
02-12-2013, 20:06
Có sư huynh sư tỷ nào biết giá vé Big Eye Show ở Pattaya có giá bao nhiu không ạ.

Giá vé là 2400Bath xem được khoảng hơn 1 tiếng,rất là đắt, 1 lời khuyên chân thành nếu như tiền rủng rỉnh thì không sao nhưng nếu không nhiều lắm thì đừng xem, vì củng không có gì gọi là ấn tượng hay là nghệ thuật gì hết, nếu có cơ hội tốt để xem thì xem nếu không thì củng đừng tiếc nuối gì hết, vì mấy món này (sex) mình củng thích lắm nhưng khi đến xem rồi thì tiếc đủ thứ, tiền bạc và thời gian!!!!!!!!!!

NGOAHOTANGLONG
02-12-2013, 20:11
Mọi người cho hỏi tí về chợ Chatuchak, trước giờ thấy thông tin mọi người nói chỉ mở vào t7,cn thôi.
Nhưng hnay mình mới đọc thấy ở 1 trang web bảo thứ 6 cũng có.
Lên website của Chatuchak thì nó ghi thế này:

Fri: for wholesale --> vậy dân du lịch k mua được hả ta?
Ace nào có thể giải thích cho mình rõ hơn tình hình thực tế k ạ? Vì mình muốn ghé, mà chỉ ở BK vào thứ 6 thôi ạ. (chiều t6 đã bay đi Krabi mất rồi). Thanks
Chợ Chatuchak này đúng ra là cuối tuần thì bày bán đủ thứ, nhưng thật ra còn 1 cái Chatuchak nữa nằm kế bên cái chợ này và nó bán suốt tuần nhưng không đong đúc nhộn nhịp và buôn bán nhiều mặt hàng như cái chợ cuối tuần, cái chợ này nằm giữa Chatuchak và JJ Mall

helvine
02-12-2013, 22:51
e dự định đi Hủa Hỉn tháng 4 .Có anh chị nào đi rôi chia sẻ e với !!!tks

Angel.G
03-12-2013, 10:32
Giá vé là 2400Bath xem được khoảng hơn 1 tiếng,rất là đắt, 1 lời khuyên chân thành nếu như tiền rủng rỉnh thì không sao nhưng nếu không nhiều lắm thì đừng xem, vì củng không có gì gọi là ấn tượng hay là nghệ thuật gì hết, nếu có cơ hội tốt để xem thì xem nếu không thì củng đừng tiếc nuối gì hết, vì mấy món này (sex) mình củng thích lắm nhưng khi đến xem rồi thì tiếc đủ thứ, tiền bạc và thời gian!!!!!!!!!!
Sao em thấy ở đây để có 800 bath. http://www.99mustsee.com/Thailand/Big-Eye-Show-Pattaya-Chonburi-Attractions-2072
Em tính chỉ xem big eye cho biết thôi còn mấy show khác ko coi.

NGOAHOTANGLONG
03-12-2013, 11:01
Sao em thấy ở đây để có 800 bath. http://www.99mustsee.com/Thailand/Big-Eye-Show-Pattaya-Chonburi-Attractions-2072
Em tính chỉ xem big eye cho biết thôi còn mấy show khác ko coi.
Trang web này khá lâu rồi nên nó không cập nhật mới, đúng là 800Bath/show trước đây, còn bây giờ họ bảo ghép 3 show lại nên giá vé là 2400 bath,trước đây có 3 show là show Thai, Nga, Malay, nay nó ghép mỗi thứ lại 1 chút gọi là là 3 show nhưng củng không có nhiều bao nhiêu, nhưng thấy thiên hạ đến đó củng đông lắm, vì tò mò thôi mà

windyhua
03-12-2013, 14:17
Chào các bạn, còn 2 tuần nữa mình sẽ đi BKK ở 6 ngày
Nhưng hiện tại mình vẫn không biết nên đặt khách sạn nào đây !
Mình đang phân vân giữa My Hotel và JTwoS , nhưng bạn mình bên đấ bảo khu ấy toàn cho bọn Phi ở
Mình đi 2 người nữ nên cũng hơi lo lo, không biết như thế nào
bạn nào có thể giúp mình nên chọn khách sạn nào không , mình muốn ở gần khu Pratunam cho tiện đi lại, 1 phòng khoảng 800-1000 bath 1 ngày thôi.
Cám ơn các bạn .

Bạn them tầm 200bth ở The Period Pratunam đi nhé, phòng đẹp và sát gần đường chính, mình ở MY HoTEL rồi xa tít trong ngõ sâu, đi chơi về lội bộ miệt mài. Nếu bạn muốn có review chi tiết của My hotel có thể vào page của mình trên nhà Phươt nha:
https://www.phuot.vn/threads/79912-Bangkok-c%C5%A9-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-m%E1%BB%9Bi-ta

Angel.G
03-12-2013, 22:08
Trang web này khá lâu rồi nên nó không cập nhật mới, đúng là 800Bath/show trước đây, còn bây giờ họ bảo ghép 3 show lại nên giá vé là 2400 bath,trước đây có 3 show là show Thai, Nga, Malay, nay nó ghép mỗi thứ lại 1 chút gọi là là 3 show nhưng củng không có nhiều bao nhiêu, nhưng thấy thiên hạ đến đó củng đông lắm, vì tò mò thôi mà
vậy thì đắt lòi, không tham gia, sư huynh biết show nào vừa tầm ko, tại dắt mấy chú mấy bác lần đầu đi thái nên cho mấy bác thỏa lòng ấy mà hihi

NGOAHOTANGLONG
05-12-2013, 11:55
vậy thì đắt lòi, không tham gia, sư huynh biết show nào vừa tầm ko, tại dắt mấy chú mấy bác lần đầu đi thái nên cho mấy bác thỏa lòng ấy mà hihi
Thôi thì bảo các bác ấy kềm chế lại đi, chứ chỉ vì mấy cái show này nhiều khi còn bị ấm ức còn mệt hơn nữa!!
Thật ra trong Pattaya củng có mấy show nhỏ nhưng củng giá 800 Bath, nằm trong mấy khu vui chơi nhưng vì mình thấy củng khó mà chỉ bạn đi đến đó được mà bạn hỏi mấy đứa "Cò" nó củng có thể chỉ nhưng cái này phải do bãn lĩnh bác với mấy đứa này chứ không thôi củng bị chặt chém, bị lừa thì khổ,
Thôi thì xem mấy show thường cho nó lành

Angel.G
06-12-2013, 11:45
Thôi thì bảo các bác ấy kềm chế lại đi, chứ chỉ vì mấy cái show này nhiều khi còn bị ấm ức còn mệt hơn nữa!!
Thật ra trong Pattaya củng có mấy show nhỏ nhưng củng giá 800 Bath, nằm trong mấy khu vui chơi nhưng vì mình thấy củng khó mà chỉ bạn đi đến đó được mà bạn hỏi mấy đứa "Cò" nó củng có thể chỉ nhưng cái này phải do bãn lĩnh bác với mấy đứa này chứ không thôi củng bị chặt chém, bị lừa thì khổ,
Thôi thì xem mấy show thường cho nó lành
Hì hì, tại mấy bà chị thì mau sắm ròi, ko lẽ đắt mấy ổng theo thì tội nghiệp. Nên kiếm chỗ nào cho mấy ổng ăn chơi, chứ còn em thì ko ham hố. Lúc trước đi ngang qua thò đầu vô nhìn chứ ko entry vào hihi vì lần đó đi là tìm hiểu văn hóa thui ( có chui đầu vào 1 bar gay o BKK :). Vậy sư huynh biết chỗ nào cho mấy lão ăn chơi ban đêm ở Pattaya và Bangkok ko? Gợi ý cho em với.

nhok
07-12-2013, 12:43
Bạn đến bến xe ở Victory Monument để mua vé xe đi Hua Hin, cứ 20-30' là có một chuyến xuất phát từ BKK, xe loại van 12 chỗ.
Tham quan mua sắm thì có chợ đêm, na ná Khao San (nhỏ hơn), có một cái mall có cinema, gần mall này cũng có night market cho dân địa phương. Biển theo mình ko được đẹp (giống VT), đá ngầm nhiều, cẩn thận khi bơi nhe; dọc biển thì có mấy khu sport water, hoặc là cưỡi ngựa dọc biển. Khu dành cho tourist thì cũng bar, pub các kiểu như những điểm du lịch khác của Thái. Bạn cũng có thể thuê xe máy, chạy lên Cha-am chơi, rồi ghé Santorini park.

nhok
07-12-2013, 12:52
Đâu nhất thiết phải chui vào mấy cái show đâu. Ở Pattaya thì ra khu walking street dọc biển, bả , pub quá trời. Vào chỉ cần mua nước uống là có show coi luôn, mấy em gái Thái múa cột các thể loại, rồi đến #$%^ 100% cũng có, jacuzzi các kiểu :P

Tuyết Tùng
07-12-2013, 23:13
Mình chưa xuất ngoại bao giờ hehe và (dĩ nhiên) cũng chưa đi Thái Lan bao giờ nhưng 18/12 này sẽ lead nhóm 4 người (3 nam, 1 nữ) đi loanh quanh Thái Lan 5 ngày 4 đêm. Mình có tham khảo linh tinh và lên được cái lịch này. Mọi người góp ý dùm mình, chân thành cảm tạ :3

Ngày 18/12:

- Khởi hành 11h15 - Dự kiến đến sân bay Suvarnabhumi lúc 13h30.

+ Đi bus của Bell Travel Service đưa thẳng đến khách sạn ở Pattaya (14h) hoặc nếu trễ chuyến thì đi Bú 389 hoặc 905, chuyến 3h

5h chiều, nhận phòng ở Pattaya, tắm rửa, nghỉ ngơi.

6h tối: ra phố đi bộ đi vòng vòng kiếm đồ ăn, mua sắm 1 ít

7h: đi xem Alcazzar show

9h: Quay lại walking street ăn uống, mua sắm tiếp. Đi bar hoặc ra đứng giữa đường biểu diễn sếch show nếu thích

Tối: về ngủ.

Ngày 19:

Sáng: 7h đi vườn nhiệt đới Noong Noch.

Trưa: 12h ăn trưa ở Noong Noch. Sau đó ghé thăm Phật Sơn ở gần đó.

Chiếu 3h: Đi Pattya Hill (đồi, chùa, tượng phật, ngắm cảnh...)

Tối 6h: về chơi ở Royal Garden Plaza Pattaya, Central Festival, tiếp tục dạo phố đi bộ, mua sắm, ăn uống ở South Pattaya.

Ngủ ở Pattaya đêm 19.

Ngày 20:

7h ăn sáng, uống cà phê. 9h, bắt xe bus về Bangkok. 10h nhận phòng (hoặc nếu chưa có phòng thì gửi đồ ở phòng) 11h đi tour sông trên tàu Chao Phraya Tourist Boat để tham quan một số điểm như Hoàng cung (blah blah blah )

17h về khách sạn, tắm rửa, nghỉ ngơi 18h đi ăn tối.
19h đi chợ đêm patpong, cà phê bar bọt quậy phá này nọ. Tối về ngủ

Ngày 21

Ngày mua sắm: buổi sáng đi chợ cuối tuần Chatuchak trước. Phần còn lại trong ngày đi Platinum, Pratunam, MBK, Siam... tùy nhu cầu của mỗi người.

Buổi tối: tiếp tục mua sắm or đi chơi ở các trung tâm lớn, đi chợ China, cà phê đập phá bia bọt nếu còn thời gian.

Ngày 22: Làm gì đây khi chỉ có một buổi sáng nhỉ? Suy nghĩ sau vậy

10h trả phòng ks phi ra sân bay (bay chuyến 2h)

helvine
08-12-2013, 20:54
Bạn đến bến xe ở Victory Monument để mua vé xe đi Hua Hin, cứ 20-30' là có một chuyến xuất phát từ BKK, xe loại van 12 chỗ.
Tham quan mua sắm thì có chợ đêm, na ná Khao San (nhỏ hơn), có một cái mall có cinema, gần mall này cũng có night market cho dân địa phương. Biển theo mình ko được đẹp (giống VT), đá ngầm nhiều, cẩn thận khi bơi nhe; dọc biển thì có mấy khu sport water, hoặc là cưỡi ngựa dọc biển. Khu dành cho tourist thì cũng bar, pub các kiểu như những điểm du lịch khác của Thái. Bạn cũng có thể thuê xe máy, chạy lên Cha-am chơi, rồi ghé Santorini park.

Cảm ơn bạn nhé !!! nhưng mình muốn biết trên đó chỗ nào ăn ,ở như thế nào bạn hướng dẫn dùm mình được ko ?

nhtphong
09-12-2013, 08:33
@ TuyếtTung: tối 21 chơi cho đã đến 1-2h sáng luôn đi, sáng 22 dậy trễn xíu rồi về luôn, sáng bên Thái chán lắm, gần như mọi hoạt đồng đều bắt đầu lúc 10h.
7-8h sáng dậy may ra chỉ có KFC mở để thôi ^^.

boninhung
09-12-2013, 11:05
Cho em hỏi đi qua Thái bang Bus và khi về bằng bus luôn khi qua các cua khẩu em đem thú nuôi tu thia lan về như chó mèo sóc đc không ... Có cho qua biên giới không ...

mrwonlee
10-12-2013, 18:31
Chào cả nhà,

Tình hình vào đầu tháng 1 em có 1 chuyến honeymoon sang thái. Nhưng do lần đầu đi nên còn nhiều bở ngở quá nên giờ phải lập kế hoạch 1 tí cho nó chắc chắn. Vì còn nhiều thắc mắc nên hi vọng mọi người giúp em với nhé.

Mục đích của chuyến đi là bảo trì máy móc, an dưỡng cho cái tuổi trẻ hí hí
Sở thích của em là : Ăn ( Anh chị em phượt nào có cái list các quán ăn ngon hay địa chỉ thì em xin với nhé )
Sở thích của bx em là : Shopping ( Em thấy hầu hết 99% các chị em phụ nữ là ghiền món này rầu :D )

Cả 2 có cùng chuyên môn là lười, cho nên muốn xã xì trét sau những năm tháng mệt mỏi đầy bụi bặm ở Xì gòn.
Nên em và bx dự tính là ngoài BKK ra thì kiếm thêm 1 vùng biển shynh đẹp, để có thể nằm sưởi nắng và măm măm hải sản, và đang rất phân vân giữa PAT và Hủa Hin. Mọi người giúp em với nhe :P. Thời gian em ở Thai chỉ có 6 ngày 5 đêm, nên em muốn đi gần gần và không muốn bỏ phí nhiều thời gian trong việc di chuyển, ngoài 2 opts trên thì còn opts nào gần gần mà đèm đẹp hưm ạ

Em đến sân bay đôn mường vào 11h30pm, lúc này thì khuya rồi, chỉ còn 2 phương án :
- 1 là ở lại sân bay đợi đến sáng để bắt xe đi để các tỉnh khác, cái này còn chờ đợi các anh chị em cho í kiến ở khúc trên ợ. Nếu ở lại sân bay thì có gì zui zui hôk ạ ngoài cái là kiếm rest place nào đó roài...uỵch.... khò khò. Em có kể với bx em về trường hợp này , bx em thì kêu hơi run run, em thì cũng hơi sợ sợ, vì đẹp zai nên sợ kẻ gian hảm hại :"> ( đùa chứ vì lần đầu em sang nước bạn, chả biết mô tê gì, nên hơi lo lắng, về tư trang và hành lí, sợ ngủ dậy lại trắng tay như ở Xì gòn thì khổ hí hí )

- 2 là quyết định bắt cab vào BKK luôn. Cái này thì em còn thắc mắc nhìu lắm, tuy đã đọc sơ qua bí kíp của các anh chị em để lại mấy chục trang trước, nhưng có lẽ do em ở nhà quơ mới lên, tiếng việt chưa rành, huống chi là tiếng thái, cứ ỏng ỏng ẻn ẻn mặc xà rong thả lông nhông kiểu này em chịu. Nên em xin phép hỏi là nếu book phòng thì nên ở khu nào cho nó tiện lợi ( Gần các shopping mall và các trung tâm khác )

Em xin thêm 1 câu hỏi là nếu như mình chỉ xem sơ thông tin của các hotel trên agoda, mà mình không book trước, tới nơi mới quyết định ở hotel nào , thì khi em đến hotel đó lấy phòng trực tiếp thì giá có được deal giảm như trên agoda không, hay là tính giá gốc ạ.

Em xin tạm dừng hỏi ở đây, đợi em si nghỉ típ thì hỏi típ ạ.

Rất cám ơn anh chị em giúp đở ạ

lilac
11-12-2013, 11:28
@mrwonlee:

1. Nếu 2 vc đi trăng mật thì nên đi taxi từ Dongmuong về ks luôn để nghỉ ngơi cho khỏe & thoải mái. Hôm sau còn đi chơi.
Taxi từ sân bay Dongmuong về trung tâm cũng gần & ko quá đắt, nếu đi meter thì cỡ <200B thôi & ks ở Thái cũng ko quá đắt nên về ngủ cho khỏe. Sân bay DM rất nhỏ & ko có gì vui chơi đâu.

2. Giá hotel tren agoda thường rẻ hơn giá public. Nên khi bạn đến ks đó, nếu hên đang gặp promotion của nó hoặc bạn có tài trả giá thì đôi khi đc giá tốt hơn. Nhưng hầu như là giá sẽ cao hơn (giá public).

Khi book ks thì mọi ng hay chọn khu Khaosan Road vì gần các điểm tham quan. Nhưng mình thì thích ở khu Sukhumvit hơn, vì gần các phương tiện công cộng hơn, đi đâu cũng tiện.

3. Ăn thì ở Bangkok có nhiều điểm ăn lắm.
Thường thì mọi người hay ăn cá nướng khu Central World, lẩu MK, somtam ở quán SomTam trong con hẻm gần Siam, pad thai & somtam lề đường, hủ tiếu Thái lề đường hoặc hủ tiếu 10B ở gần khu Victoria Monument…
Nói chung đến Thái có mấy món cần thử là súp tomyum (canh chua cay), somtam (gỏi đu đủ), padthai (hủ tiếu xào), hủ tiếu Thái,…

4. Shopping ở Bangkok cũng quá trời điểm.
- Bình dân: Chợ cuối tuần Chaktuchak, Platinum, chợ Pratunam…
- Cao cấp: Siam, Central World…

Chúc vợ chồng bạn đi trăng mật vui.

boninhung
13-12-2013, 22:30
Không ai giúp em chuyện đưa pet về vn với ... Em rất càn thông tin anh chi giup

Linh2112
14-12-2013, 19:54
2 tuần nữa là đi rồi, vé máy bay, khách sạn đều xong hết rồi mà tình hình bên đó nản quá ! có ai đi đợt tết dương này không ?

NGOAHOTANGLONG
14-12-2013, 23:03
Không ai giúp em chuyện đưa pet về vn với ... Em rất càn thông tin anh chi giup
Về vấn đem thú về thì điều cơ bản thì phải có giấy chứng nhận về thú y của Thai thì mới đem ra khỏi cửa khẩu được, bạn có thể yêu cầu chổ bán làm cho bạn giấy này nhưng vì bạn đi bằng Bus qua Phnom Penh nên vấn đề này khá phức tạp vì khi vô Cam có nghĩa là đã đến 1 nơi khác bạn phải có giấy đi từ Cam về khi đến cửa khẩu VN, thôi bạn không nên có ý tưởng này nữa, nếu muốn thì chỉ có 1 cách là đem thú nuôi từ Thái về qua đường Hàng không và đi bằng Hãng quốc gia của Thai hay của VN mới đi được chứ các Hãng HK giá rẻ không chuyên chở thú nuôi

boninhung
15-12-2013, 18:31
Về vấn đem thú về thì điều cơ bản thì phải có giấy chứng nhận về thú y của Thai thì mới đem ra khỏi cửa khẩu được, bạn có thể yêu cầu chổ bán làm cho bạn giấy này nhưng vì bạn đi bằng Bus qua Phnom Penh nên vấn đề này khá phức tạp vì khi vô Cam có nghĩa là đã đến 1 nơi khác bạn phải có giấy đi từ Cam về khi đến cửa khẩu VN, thôi bạn không nên có ý tưởng này nữa, nếu muốn thì chỉ có 1 cách là đem thú nuôi từ Thái về qua đường Hàng không và đi bằng Hãng quốc gia của Thai hay của VN mới đi được chứ các Hãng HK giá rẻ không chuyên chở thú nuôi
Em cảm ơn ạ ... Vậy cho em hỏi nhửng giấy tờ nào mới chuyển về vn dc và chỉ cần bên thái cho đi thì về viet nam co bi chặn không ... Voi lai nhung hang May bay nao thi chuyen pet dc choem Vai hang May bay voi