PDA

View Full Version : Dân Hải Phòng buôn chuyện (phần 3 )

Pages : [1] 2 3 4 5 6 7 8 9

co_mem
11-12-2008, 23:57
Dân HP cũng nhiều, có khi phải lập hội CLB phượt HP bon chen với CLB phượt SG.

thik_di_choi
26-11-2010, 10:59
Kính thưa toàn thể bà con, thế là PHP đã sắp được 2 tuổi. Cháu nó cũng hay ăn chóng nhớn và hay đòi làm những thứ quá tuổi. Nhân dịp sinh nhật 2 năm, thay vì một bữa liên hoan như thông lệ, chúng ta sẽ tổ chức một chuyến đi xa, kết thúc một năm tốt đẹp. Điểm đến sẽ là Mộc châu, Lịch trình dự kiến như sau:
- Chiều 17/12 xuất phát từ Hải phòng, ngủ ở Hoà bình hoặc Hà nội
- Sáng 18/12 xuất phát đi Mộc châu, tối đến đêm 18 sẽ là party sinh nhật
- Sáng 19/12 đi thăm quan Mộc châu rồi về Hải phòng

Các thành viên và khách mời không xuất phát từ Hải phòng sẽ được đón tiếp tại Mộc châu từ 14h ngày 18/12.

Chương trình chi tiết và kinh phí cụ thể sẽ được thồng báo sau. Đề nghị mọi người nhiệt tình tham gia đóng góp ý kiến để có một sinh nhật thật ý nghĩa. Kính mời những ai yêu PHP bố trí thời gian để tham gia sinh nhật & tặng quà chúng em nhá.

ngo1
26-11-2010, 11:07
Cho NGO đặt cục gạch nhé

hoagao
26-11-2010, 11:10
Sáng ngày mai, thứ 7 cuối tháng, theo thông lệ, tại đình Hàng HP có hát ca trù bắt đầu vào 9:00am.

Hình như nhà mình có một số người muốn đi nghe ca trù mà chưa có cơ hội.
Em báo thế nhé.

Kiara
26-11-2010, 11:27
Chơi nuônnnnn......

Chương trình dự kiến sẽ có:
1. Thi vắt sữa bò
- Trai: 5l
- Gái: 200ml (Do đặc thù đạo cụ) :))
2.....

Chị 8 suất nhé.

Tommy_ngo
26-11-2010, 12:58
Háo hức quá , Em 1 suất nhé . Ko biết Bác định tổ chức đi bằng gì , nếu ô tô em có 2 xe của người quen 16 và 29 đi tự do thoải mái (NT)

greenline
26-11-2010, 13:45
Điểm đến sẽ là Mộc châu, Lịch trình dự kiến như sau:

Địa điểm tổ chức là Khách sạn Công đoàn Mộc Châu, có lượng phòng lớn, sạch sẽ; sân rộng có thể tổ chức lửa trại cho vài trăm người không thành vấn đề. :)) Nơi này đã từng tổ chức nhiều chương trình giao lưu gặp mặt hay tổng kết, ngày hội, ... nên không phải lo về phông màn loa đài, dàn karao kê lẫn ca sĩ hay văn công, ... Tất nhiên mọi thứ chúng ta phải trả tiền, dùng nhiều trả tiền nhiều. :))

Đồ ăn có các món ngon: bê chao, cải mèo, cá suối, các sản phẩm từ sữa, ...

Địa điểm chơi xung quanh: Cánh đồng hoa cải trắng, cánh đồng cỏ xanh bát ngát, đồi chè, vườn mận (tầm đó cũng vào mùa hoa mận trắng), vườn đào, thác Dải Yếm, khu du lịch đồi thông hồ nước, Ngũ Động Bản Ôn, Chợ Pà Cò, đèo Hua Tạt, ... Đại khái là chỉ sợ thiếu thời gian chứ không thiếu chỗ chơi. :D

Vì đa số nhà mình chưa đi MC bao giờ nên em đề nghị cố gắng đêm thứ 6 ngủ ở Hòa Bình. Như vậy hôm sau nhà mình chạy cũng nhàn nhã, có thời gian nghỉ ngơi ngắm nghía chơi bời sướng hơn. Trên đường đi có dốc Trắng, vườn mận, cánh đồng hoa cải trắng rất ấn tượng. :))

Polyme
26-11-2010, 14:03
Má mì Ki, bác Thick với anh em PHP toàn chơi hoành tráng. Đọc chương trình thấy ngứa hết cả tay chân !!!

Chúc PHP có một sinh nhật thật vui.

greenline
26-11-2010, 14:06
Sáng ngày mai, thứ 7 cuối tháng, theo thông lệ, tại đình Hàng HP có hát ca trù bắt đầu vào 9:00am.

Ơ, bây giờ hát ca trù vào buổi sáng à? Anh tưởng buổi tối chứ em?

thik_di_choi
26-11-2010, 14:12
Háo hức quá , Em 1 suất nhé . Ko biết Bác định tổ chức đi bằng gì , nếu ô tô em có 2 xe của người quen 16 và 29 đi tự do thoải mái (NT)

O la la. Thế thì xe chú lo. Đổ nước lã 92 vào chạy thoai. Đặt gạch quả 29 chỗ Tom nhá

thik_di_choi
26-11-2010, 14:15
Địa điểm tổ chức là Khách sạn Công đoàn Mộc Châu, có lượng phòng lớn, sạch sẽ; sân rộng có thể tổ chức lửa trại cho vài trăm người không thành vấn đề. :)) Nơi này đã từng tổ chức nhiều chương trình giao lưu gặp mặt hay tổng kết, ngày hội, ... nên không phải lo về phông màn loa đài, dàn karao kê lẫn ca sĩ hay văn công, ... Tất nhiên mọi thứ chúng ta phải trả tiền, dùng nhiều trả tiền nhiều. :))

Đồ ăn có các món ngon: bê chao, cải mèo, cá suối, các sản phẩm từ sữa, ...

Địa điểm chơi xung quanh: Cánh đồng hoa cải trắng, cánh đồng cỏ xanh bát ngát, đồi chè, vườn mận (tầm đó cũng vào mùa hoa mận trắng), vườn đào, thác Dải Yếm, khu du lịch đồi thông hồ nước, Ngũ Động Bản Ôn, Chợ Pà Cò, đèo Hua Tạt, ... Đại khái là chỉ sợ thiếu thời gian chứ không thiếu chỗ chơi. :D

Vì đa số nhà mình chưa đi MC bao giờ nên em đề nghị cố gắng đêm thứ 6 ngủ ở Hòa Bình. Như vậy hôm sau nhà mình chạy cũng nhàn nhã, có thời gian nghỉ ngơi ngắm nghía chơi bời sướng hơn. Trên đường đi có dốc Trắng, vườn mận, cánh đồng hoa cải trắng rất ấn tượng. :))
Xanh làm chương trình thác loạn đê. Rồi tính chi phí báo mọi người để nghĩ cách kiếm xiền là vừa.
@Gạo: làm thơ ký update danh sách nhá

Kiara
26-11-2010, 15:58
Ối dzồi ôi!!!!!

Thấy ăn chơi, đầu óc sáng suốt hẳn ra.(c)

Thông báo với 4C, để tránh trường hợp đồn thổi không khách quan, điển hình là tối qua có bọn đến nhà, chửa nhìn thấy mặt đã hỏi: Đâu, váy vó ra sao?
Vậy: Lờ đờ sẽ không mặc quần từ lúc đi đến lúc về, chẹp !!!!

:))

greenline
26-11-2010, 17:26
Chương trình tham khảo:

18h thứ 6: Tập trung lên đường. Ăn tối ở gà Minh Hoạch hay Hải Dương. Khoảng 23h đến Hòa Bình, ngủ lại tại đây.

7h sáng thứ 7: Tập trung ăn sáng uống cafe, lượn 1 vòng thủy điện Hòa Bình rồi Mai Châu thẳng tiến. Ăn trưa tại quán 64 nổi tiếng của Mộc Châu, thưởng thức món bê chao, cải mèo, cá suối, canh củ, ... Nhắc đến giờ muốn chết chìm vì nước bọt. :D

13h đến khách sạn công đoàn MC, nhận phòng và chuẩn bị phông màn, trò chơi, ... Xong thì phi ra đồi chè + vườn mận + thung lũng cỏ oằn oại chụp ảnh. Xong rồi về lo xõa quanh lửa trại, ăn nhậu bét nhè, nhảy nhót, văn nghệ, ...

7h sáng chủ nhật: Tập trung ăn sáng, trả phòng luôn, ra ngắm thác Dải Yếm rồi lộn về khu du lịch rừng thông, về Mai Châu hoặc Hòa Bình ăn trưa, xong thì Hải Phòng thẳng tiến. :D

Chi phí thì tiền xe pháo tương đối nhiều, Tôm tính bao nhiêu hả em? Quãng đường di chuyển cả đi lẫn về làm tròn là 600km nhé. :))

Tommy_ngo
26-11-2010, 19:14
Vậy để Em hỏi rồi báo lại sau nhé , xe mới luôn Anh à . Bác tài cũng ok luôn , nhà mình có off phát để nâng cao tinh thần ko nhỉ (c)

Hương xưa
27-11-2010, 10:57
Em đổ bê tông luôn 2 phát nhá, nghe vui quá. Nhưng mà chương trình của em có chút mắc ở chỗ chiều Thứ 6 tuần ấy em có việc lên Hà Nội, nhà cho em hỏi xe đi lộ trình thế nào để em tiện đón luôn chứ quay về HP rôì đi tiếp nghe chừng sợ muộn.

Judy
27-11-2010, 11:46
Em chào cả nhà, lâu lâu em hok vô nhà mình hóng hớt đc :P
Em cũng chưa về HP xin cái lễ ra mắt đc, hay hum nào PHP nhà mình có dừng chân HN, cho em bon chen hóng hớt chút nhỉ ??? (kiss)

vet_haycuoi
28-11-2010, 20:39
em cũng là dân HP, h mới dzô đây hóng hớt

vet_haycuoi
28-11-2010, 20:45
Chương trình tham khảo:

18h thứ 6: Tập trung lên đường. Ăn tối ở gà Minh Hoạch hay Hải Dương. Khoảng 23h đến Hòa Bình, ngủ lại tại đây.

7h sáng thứ 7: Tập trung ăn sáng uống cafe, lượn 1 vòng thủy điện Hòa Bình rồi Mai Châu thẳng tiến. Ăn trưa tại quán 64 nổi tiếng của Mộc Châu, thưởng thức món bê chao, cải mèo, cá suối, canh củ, ... Nhắc đến giờ muốn chết chìm vì nước bọt. :D

13h đến khách sạn công đoàn MC, nhận phòng và chuẩn bị phông màn, trò chơi, ... Xong thì phi ra đồi chè + vườn mận + thung lũng cỏ oằn oại chụp ảnh. Xong rồi về lo xõa quanh lửa trại, ăn nhậu bét nhè, nhảy nhót, văn nghệ, ...

7h sáng chủ nhật: Tập trung ăn sáng, trả phòng luôn, ra ngắm thác Dải Yếm rồi lộn về khu du lịch rừng thông, về Mai Châu hoặc Hòa Bình ăn trưa, xong thì Hải Phòng thẳng tiến. :D

Chi phí thì tiền xe pháo tương đối nhiều, Tôm tính bao nhiêu hả em? Quãng đường di chuyển cả đi lẫn về làm tròn là 600km nhé. :))

các bác cho e hỏi khí k phải sao PHP mềnh k tổ chức vào tết tây cho time nghỉ nó thoải mái nhở? các bác thông cảm em h mới lạc vô đây hóng hớt dc ạ :D

Kiara
29-11-2010, 09:32
Hôm nay là sinh nhật em Go nhà mình, chúc Go hay ăn chóng nhớn, nghĩ ra lắm trò cho anh em xả láng :)

Có ăn uống gì không nhỉ? :D

thik_di_choi
29-11-2010, 10:00
Chúc mừng sinh nhật Go nhá

thik_di_choi
29-11-2010, 10:02
các bác cho e hỏi khí k phải sao PHP mềnh k tổ chức vào tết tây cho time nghỉ nó thoải mái nhở? các bác thông cảm em h mới lạc vô đây hóng hớt dc ạ :D

Báo cáo với bạn là chúng tớ chỉ xin quota đwocj vào ngày thường thôi còn ngày lễ thì bị khoá chân rồi. SN PHP vào tháng 12 thì tổ chức tháng 12 chứ sao lại Tết Tây.

thik_di_choi
29-11-2010, 10:03
Em đổ bê tông luôn 2 phát nhá, nghe vui quá. Nhưng mà chương trình của em có chút mắc ở chỗ chiều Thứ 6 tuần ấy em có việc lên Hà Nội, nhà cho em hỏi xe đi lộ trình thế nào để em tiện đón luôn chứ quay về HP rôì đi tiếp nghe chừng sợ muộn.

Nếu vậy thì đầu cầu Hà Đông hoặc ngã tư Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi

greenline
29-11-2010, 11:32
Chúc mừng sinh nhật em Go! Sớm kiếm được một anh chàng để GO_GO_GO nhá! :))

(beer)(beer)(beer)

ngo1
29-11-2010, 12:28
Gogogo! Happy birthday to you!

http://www.youtube.com/watch?v=jWTinQZJyJ4&feature=fvst

Hương xưa
29-11-2010, 16:04
Sinh nhật em gái chị tặng em "súng" này, thấy zai nào vừa mắt là bắn chết luôn khỏi ...đếm nhá.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=46941

Guốc Mộc
29-11-2010, 16:16
Anh chúc mừng Sinh Nhật GoGoGo ah !
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=46942

thik_di_choi
29-11-2010, 16:38
Mọi người đăng ký để công tác tổ chức được chu đáo

Ắp đết
1-8: Kiara và đồng bọn
9: Thik
10. Ngo1
11. Tom
12-13: Hương Xưa
14: ...

Các bạn khác đã đăng ký mồm + chưa đăng ký thì vào đây đăng ký cho xôm nhá

ellvis000
29-11-2010, 16:45
Happy birthday to GoGoGoGoGoGoGoGoGo (wait)

Tommy_ngo
29-11-2010, 18:57
Chúc Go nhà mình mãi xinh và teen như ngày nào mới vào Phượt ;) Anh nhường Cô cưới trước Anh đấy :LL

TÍM
29-11-2010, 21:59
Chúc mừng sinh nhật Go-go-go nhé, chúc Go khỏe, hay ăn chóng lớn :)

PHP mang dây thừng ra đồi cỏ chơi kéo co đi, tha hồ oằn tà là vằn.

Kính các bác cho em đăng ký đi dự SN với, cứ xin 1 chỗ đón ở Nguyễn Trãi - Khuất Duy Tiến được không ạ?

miss-simple
29-11-2010, 22:21
Chúc Go một tuổi mới vui vẻ, hạnh phúc!:)

HoangTung76
29-11-2010, 22:58
Chúc e Go sinh nhật zui zẻ nha.
@bác Thik: em 1 phát nhá, báo cáo Gấu rồi, có tội gì thì là bác đấy =))=))

Go-go-go
29-11-2010, 23:38
Ôi em cám ơn cả nhà mình nhiều nhiều lắm. Năm nay em rất hạnh phúc vì có nhiều lời chúc SN hơn và có nhiều quà hơn. Thiết nghĩ rằng mình càng già càng ruyên thì phải :)).
@ Chị Hương: em thì thích cứ thấy súng là hái cơ chứ bắn mất công lắm cứ phải ngắm đi ngắm lại có khi lại trượt:D. Cứ nhanh tay ngéo một phát là xong chị nhỉ.
@ Anh Tom em đang cũng đang cố gắng phấn đấu đây. Đợt tới xuất ngoại dứt khoát phải kéo khoai tây về. Cả nhà ủng hộ em nhé.

hongphi
29-11-2010, 23:59
"Thik đại nhân" cho tôi xin đăng ký 2 ghế nhá,mà chỉ nhận ghế sau ngồi sóc cho đỡ buồn ngủ và tiện....:D

Judy
30-11-2010, 00:53
Chúc mừng sinh nhật chị Go! (mặc dù hơi muộn, sang ngày mới đc 1 tẹo ạ :P) Chúc chị luôn Trẻ, Khỏe, Xinh đẹp :D

thik_di_choi
30-11-2010, 10:09
Dạ thưa các bác là các em thơ ký chắc đang bận rộn việc chung việc riêng nên em làm luôn chân ghi chép:

10. Ngo1
11. Tom
14: Black
15: Hoangtung
16-17: Hồng Phi
18 ...

LGchocola
30-11-2010, 10:38
Có số đẹp em nhào vô luôn :
18-19 : LG và bạn

Tommy_ngo
30-11-2010, 11:45
Ôi em cám ơn cả nhà mình nhiều nhiều lắm. Năm nay em rất hạnh phúc vì có nhiều lời chúc SN hơn và có nhiều quà hơn. Thiết nghĩ rằng mình càng già càng ruyên thì phải :)).
@ Chị Hương: em thì thích cứ thấy súng là hái cơ chứ bắn mất công lắm cứ phải ngắm đi ngắm lại có khi lại trượt:D. Cứ nhanh tay ngéo một phát là xong chị nhỉ.
@ Anh Tom em đang cũng đang cố gắng phấn đấu đây. Đợt tới xuất ngoại dứt khoát phải kéo khoai tây về. Cả nhà ủng hộ em nhé.

Cô yên tâm sang năm Anh đi làm bầu show cho Cô , Anh mà chọn zai như chọn mực :)) Thằng nào còn mực hay hết Anh biết ngay :LL

black cat
30-11-2010, 12:06
Kính gửi Lãnh đạo,chương trình sinh nhật của PHP hoành tráng quá,tiếc là em ko tham gia được,e đề nghị các lãnh đạo tổ chức buổi trù bị cho SN để các thành viên ko tham gi được như e đu theo với ạ.Nay Kính

Hương xưa
30-11-2010, 14:55
"Thik đại nhân" cho tôi xin đăng ký 2 ghế nhá,mà chỉ nhận ghế sau ngồi sóc cho đỡ buồn ngủ và tiện....:D

Anh Phi đăng ký cho iem hay cho ai đới :D? Gớm hot boy có khác dạo này lên tay quá =)).

hoagao
30-11-2010, 15:07
Có người mới hỏi em về chuyến Mộc Châu SN PHP là: nếu đi trọn vẹn sáng sớm T7 đến chiều tối CN có được không, vì như thế có nhiều người đi được hơn.
Ý kiến các lãnh đạo sao ạ?

greenline
30-11-2010, 16:27
Có người mới hỏi em về chuyến Mộc Châu SN PHP là: nếu đi trọn vẹn sáng sớm T7 đến chiều tối CN có được không, vì như thế có nhiều người đi được hơn.

Đi từ sáng sớm cũng được, nhưng phải đi từ 4h sáng và rút ngắn lịch trình :)

thik_di_choi
30-11-2010, 16:28

Đi từ HP lên Mộc Châu hết 7 tiếng chưa kể ăn em ơi. Đi sớm thì cũng phải 6h lên đấy 2h chiều lại bắt tay vào chuẩn bị các thứ thì mệt chết. Hơn nữa cứ coi là 1 chuyến đi xa đi để ace có thêm 1 đêm ăn ngủ và tìm hiểu lẫn nhau. Độ 5h chiều t6 đi vẫn kịp mà

Thần Rùa
30-11-2010, 17:08
Nhóm HP em vừa mới đi Mộc Châu về (26/11 đến 29/11) em xin report lại vài ý :
- Hoa Dã Quỳ ven đường nhiều nhưng không tập trung. Chưa có hoa Đào, Mận, ..... Chè và Cải Trắng hàng núi nhiều cũng khá đẹp.

- Có nhiều sương mù, nên hành trình sẽ hên xui, nhóm em lên hôm đó may là nắng, còn lúc đi Dốc Cun, Cao Phong, Tân Lạc, ... sương mù dày đặc.

- Khách sạn CĐ phải đặt sớm không hết vì cũng có nhiều đoàn đi, hôm đó bọn em đi 6 người nên thuê nhà nghỉ khác nhưng có vào giao lưu với đội nhà Nghỉ bên box Du Lịch đốt lửa trại.

- Chưa vào được Ngũ Động vì mấy hôm trước mưa, đường nhầy kinh khủng không vào được.

- Thác Thái Hưng đẹp . Rừng Thông bản Áng hôm đó có năng nên cũng rất đẹp.

- Lên cửa khẩu Loong Sap nhưng chưa đi qua được bare (mới đến cái cột mốc số 0 dừng chụp ảnh thì người ta bảo xuống) nếu nhà mình đi đông thử xin phép Biên Phòng cẩn thận xem có đi sâu hơn được không.

Như vậy SN PHP các bác tổ chức trên Mộc Châu em không tham gia được rồi, vì vừa mới đi về. Giờ đi tiếp mà cảnh thì chưa có rừng Hoa Đào và Hoa Mận thì em chưa muốn quay lại. Chắc gần Tết Âm Lịch em sẽ lên Mộc Châu.

P.s : cuối tuần trước nhà Trekking Fan có 2 bạn gặp nạn xe máy ở Cao Phong, ôm mất, xế thương nặng. Nhà mình đi ôto thì yên tâm rồi ạ.

Các bác có thể vào FB em add rồi nghía qua ảnh đi Mộc Châu vừa rồi của bọn em nhé.

FB : http://www.facebook.com/trietlyrua

Thần Rùa
30-11-2010, 17:22
Chào anh thik_di_choi có 1 anh gốc HP đang làm trên HN nói là biết anh. Anh ấy là Bùi Huy Cường.

YM em : hoangithp , anh/chị nào có rảnh thì add em cái nhé.

Mộc Lan
30-11-2010, 17:28
Dạ thưa các bác là các em thơ ký chắc đang bận rộn việc chung việc riêng nên em làm luôn chân ghi chép:

10. Ngo1
11. Tom
18 ...

18. Mộc Lan "xinh"

thik_di_choi
30-11-2010, 17:48
Cập nhựt tiếp

10. Ngo1
11. Tom
18-19: LG & bạn
20: Mộc Lan
21-22: bạn Thik
23: ...

Số của Beck đấy

thik_di_choi
01-12-2010, 12:17
Thời gian cũng gấp gáp roài nên mọi người cố gắng đăng ký sớm để sắp xếp mọi thứ cho suôn sẻ
@Xanh: phụ trách việc check & book phòng cùng các cơ sở vật chất cho SN (loa, đài, hội trường, lửa trại ...)
@Go: lại chuyên trách trò chơi đê
@Bụi, Guốc: lo vụ kỹ thậut, âm thanh, ánh sáng nhá
@Tom: check giùm anh vụ xe 29 chỗ

Hoan nghênh tất cả ý kiến đóng góp của các bạn. Nhào zô mình làm cho mình sướng nào

greenline
01-12-2010, 15:49
@Xanh: phụ trách việc check & book phòng cùng các cơ sở vật chất cho SN (loa, đài, hội trường, lửa trại ...)

Vậy coi như fix lịch chắc chắn vào ngày 17-19/12 nhé. Lão ước cho em số người để em biết đường đặt chỗ trước. Book sớm không đoàn nào nó đặt mất thì teo. Khách sạn này có sân rất rộng để chơi, nếu sợ lạnh thì có thể chuyển vào trong hội trường thoải mái. Nhưng em nghĩ nhà mình nên có lịch ọp ẹp trước để thống nhất cái nhỉ, đóng tiền nữa. :))

thik_di_choi
01-12-2010, 16:02
Nhất trí. Anh cũng muốn mọi người chốt được sớm thì khoẻ. Thôi tạm tính cả ta lẫn khách là 40 đi. Off thì để đầu tuần nhá chứ sợ tuần này gấp quá.

Go-go-go
02-12-2010, 10:16
Thời gian cũng gấp gáp roài nên mọi người cố gắng đăng ký sớm để sắp xếp mọi thứ cho suôn sẻ

Hoan nghênh tất cả ý kiến đóng góp của các bạn. Nhào zô mình làm cho mình sướng nào

Anh ơi em sợ là em không tham gia được. Em sẽ cố gắng thu xếp công việc để tham gia nhưng không dám hứa trước nên cũng không dám lên đặt gặch. Nhưng tham gia đóng góp ý kiến thì em cũng xin đóng góp đầy đủ :D.

Tommy_ngo
02-12-2010, 12:33
@Bụi, Guốc: lo vụ kỹ thậut, âm thanh, ánh sáng nhá
@Tom: check giùm anh vụ xe 29 chỗ

Báo cáo cả nhà vụ xe 29 chỗ Em hỏi đi 3 ngày là 7 triệu , nhà mình ai có người quen giá rẻ hơn đặt giúp cho đoàn (NT)

ngo1
03-12-2010, 00:10
Hehe. Hôm nay ngồi nghĩ mới thấy mấy bác PHP nhà mình Quach's Tỉnh thật. Diễn đàn liên tục tuyển MOD mà chả thấy bác nào xung phong cả. Thế mà nghe thấy off và đi chơi phát là cuống cả lên. Hehe.

Các bác có biết ông này đóng vai "trưởng thôn" ở phim nào không? (beer)

Mộc Lan
03-12-2010, 09:49
Báo cáo cả nhà vụ xe 29 chỗ Em hỏi đi 3 ngày là 7 triệu , nhà mình ai có người quen giá rẻ hơn đặt giúp cho đoàn (NT)

6,5 triệu được không ah?

thik_di_choi
03-12-2010, 09:50
Hehe. Hôm nay ngồi nghĩ mới thấy mấy bác PHP nhà mình Quach's Tỉnh thật. Diễn đàn liên tục tuyển MOD mà chả thấy bác nào xung phong cả. Thế mà nghe thấy off và đi chơi phát là cuống cả lên. Hehe.

Các bác có biết ông này đóng vai "trưởng thôn" ở phim nào không? (beer)

Quốc Tuấn - trong phim Tù và hàng Tổng thì phải. Tớ thích vợ bác trường thôn hơn: Khánh Huyền - con gái nhạc sỹ Văn Ký

cuongtax
03-12-2010, 14:23
Chỉ thế là nhanh

kuty
03-12-2010, 15:14
Quốc Tuấn - trong phim Tù và hàng Tổng thì phải. Tớ thích vợ bác trường thôn hơn: Khánh Huyền - con gái nhạc sỹ Văn Ký

tên đầy đủ phải là "người vác tù và hàng tổng" chứ các bác. Nghe các bác lên lịch đi chơi mà nóng hết người. em chưa ra mắt các bác được tiếc quá. có món quà để ra mắt tạm không biết các bác có chấp nhận không. đó là em đã hỏi hộ PHP nhà mình chỗ thuê xe quen của em rồi, em bảo thuê cho đội bạn đi nhởn Môc Châu. giá 5,5 tr cho 3 ngày nhá. bác nào thầu vụ này thì cho biết ý kiến nhá

thik_di_choi
03-12-2010, 18:28
tên đầy đủ phải là "người vác tù và hàng tổng" chứ các bác. Nghe các bác lên lịch đi chơi mà nóng hết người. em chưa ra mắt các bác được tiếc quá. có món quà để ra mắt tạm không biết các bác có chấp nhận không. đó là em đã hỏi hộ PHP nhà mình chỗ thuê xe quen của em rồi, em bảo thuê cho đội bạn đi nhởn Môc Châu. giá 5,5 tr cho 3 ngày nhá. bác nào thầu vụ này thì cho biết ý kiến nhá

Cảm ơn bạn. Giá đó là Ok với xe 29 chỗ. Nếu đông quá mà phải đi xe 47 chỗ thì *** nhỉ?

kuty
03-12-2010, 20:29
Em hỏi roìa các bác ạ, nếu xe 40 chỗ thì 7,5 củ/3 ngày. 47 chỗ thì 8,5 củ. Các bác xem xét nhá. Tiếc quá ko tham dự được ạ

Tiienchung
04-12-2010, 16:05
Cho mình tham gia với nhé. Lần đầu tiên vô web này và cũng lần đầu tiên tham gia PhƯợt cùng đoàn HP. Nick Yh mình trung_nguyentien2001 , DT 01639456868 .

minsk79
05-12-2010, 09:57
Mỗi lần có vụ off nhậu nào là PHP lại có thêm người:))

Tặng cả nhà bức ảnh đám cưới người Mán mà bọn em mới đi về

https://farm3.anhso.net/upload/20101205/09/o/anhso-093442_an_cuoi.jpg

Hương xưa
06-12-2010, 10:50
Mỗi lần có vụ off nhậu nào là PHP lại có thêm người:))

Tặng cả nhà bức ảnh đám cưới người Mán mà bọn em mới đi về

Thích quá nhỉ, có chụp được ảnh cô dâu không em? Report cụ tỉ tí xem nào.
Nhưng có phải vì cái vụ này mà lão Ell bỏ bê sự nghiệp học hành đang lên như diều...đứt dây không đới? :T

ellvis000
06-12-2010, 10:56
Thêm tí ảnh nữa đi Minsk cho anh đỡ tiếc. Anh tò mò hỏi Minsk trả lời trung thực cho mọi người biết nhé: Phụ nữ Mán khác Phụ nữ Kinh nhiều không? :))

ellvis000
06-12-2010, 11:01
Thích quá nhỉ, có chụp được ảnh cô dâu không em? Report cụ tỉ tí xem nào.
Nhưng có phải vì cái vụ này mà lão Ell bỏ bê sự nghiệp học hành đang lên như diều...đứt dây không đới? :T

Đúng rồi đới. Nhưng anh có đi được đâu. Được Bác Hồ cho phép, ba lô chuẩn bị sẵn sàn nhưng lại có việc "đột ngột" phải đi Hà Nội cũng trong những ngày đội đi đám cưới đấy. Tiếc quá :((.

minsk79
06-12-2010, 11:11
Thêm tí ảnh nữa đi Minsk cho anh đỡ tiếc. Anh tò mò hỏi Minsk trả lời trung thực cho mọi người biết nhé: Phụ nữ Mán khác Phụ nữ Kinh nhiều không? :))

Bác cứ từ từ em sẽ tường thuật chi tiết và tỉ mỉ xem nó giống như thế nào,khác như thế nào ở mục Hồi ức.(NT) Tiếc cho bác quá!Mà bác đã biết Phụ nữ Kinh chưa nhỉ?:))

thik_di_choi
06-12-2010, 11:59
Để chuẩn bị cho SN PHP lần thứ 2 tại Mộc Châu, kính mời toàn thể anh chị em và bà con cô bác gần xa đúng 18h ngày 07/12 có mặt tải quán "Lẩu bò Trung Hoa" 190 phố Quang Trung (cuối đường Quang Trung giữa lối rẽ vào Phạm Hồng Thái & Nguyễn Thái Học).

Lưu ý giá cao su đang rớt thê thảm ở thị trường London nên đề nghị mọi người không ôm vào nữa nhé

Tiienchung
06-12-2010, 18:49
To Thik Đi Chơi : mình có được đi Off SN PHP tại lẩu trung hoa ko vậy u?? Mình xin đăng ký đi Mộc Châu rùi mừ sao chưa có trong mục những người đăng ký đi zậy bạn??

Hương xưa
06-12-2010, 19:40
To Thik Đi Chơi : mình có được đi Off SN PHP tại lẩu trung hoa ko vậy u?? Mình xin đăng ký đi Mộc Châu rùi mừ sao chưa có trong mục những người đăng ký đi zậy bạn??

Bạn ơi, cuối năm mọi người đều bận quá nên từ lúc bạn đặt gạch tới giờ chưa cập nhật lại danh sách đó mà (thick đại ca nhà tớ thì lại càng bận rộn nữa), bạn cứ đi ọp theo kế hoạch đi, nhậu với PHP một bữa rồi xem nếu hợp duyên nhau thì chuyển gạch thành ...xiền luôn, tớ thay mặt các ma cũ véo cằm bạn nhá:D (mà nếu ma mới có...quà ra mắt sẽ véo mạnh hơn(NT).)

co_mem
06-12-2010, 20:15
Thể theo nguyện vong của bạn Tiienchung tớ cập nhập nhá :)

10. Ngo1
11. Tom
23: Tiienchung
24 -25: Gạo và ai ấy
26: Cường tax ?
27-28: Ollo và lolo??

HoangTung76
06-12-2010, 22:50
@Co : chú ý số 26-27-28 chwa xin được cota?? =))
@ bác Thik : e chưa đc phân con nhà bà công gì à? :))

HoangTung76
06-12-2010, 22:53
@ bác thik: à quên bác ơi, vụ thuê xe mình nên đến xem xe pháo ra răng, vì đi xa nên cần ktra cẩn tỉ, và khi thuê mình nên đàm phán với chủ xe về thái độ phục vụ phải niềm nở :)).

thik_di_choi
07-12-2010, 08:44

Welcome. 18h tối nay còn về vụ danh sách là chưa kịp update :))

thik_di_choi
07-12-2010, 08:48
@Co : chú ý số 26-27-28 chwa xin được cota?? =))
@ bác Thik : e chưa đc phân con nhà bà công gì à? :))

Tối off sẽ có chương trình cụ thể. Cứ mài giũa vũ khí thật ngon đi thế nào cũng có lúc dùng đến. Mã tấu không chặt được gà thì ít nhất cũng thái được lá chanh. =))

Kiara
07-12-2010, 08:50
Em Go lại làm một phát tin nhắn đến ace PHP cái nhể, thông tin cho nó rộng rãi :))

thik_di_choi
07-12-2010, 08:52
@ bác thik: à quên bác ơi, vụ thuê xe mình nên đến xem xe pháo ra răng, vì đi xa nên cần ktra cẩn tỉ, và khi thuê mình nên đàm phán với chủ xe về thái độ phục vụ phải niềm nở :)).

Chuận.

@Bạn kuty PM hoặc SMS cho mình số điện thoai của bên thuê xe nhé. Tks

greenline
07-12-2010, 11:57
Tiếc là chiều nay em lại bận, hy vọng không say để bò qua được. Có 2 cái ảnh demo cho cả nhà xem:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47383

Thác Dải Yếm

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47384

Cánh đồng cải trắng

Còn đồi chè, đồng cỏ mênh mông với trại bò sữa và rừng thông Bản Áng, đèo Hua Tạt, ... thì đợi cả nhà lên khám phá tiếp nhé.

Tommy_ngo
07-12-2010, 13:15
Hôm nọ em cũng được xem các bạn chụp cung đường này trên đường phượt , đẹp quá Anh à (c)

Hương xưa
07-12-2010, 19:46
Hương ốm không tham gia lẩu Trung Hoa được, nhất trí cao với những gì ACE sẽ nhất trí ạ, quyền lợi và nghĩa vụ em xin thực hiện sau với thủ quỹ.

Tommy_ngo
07-12-2010, 23:45
Hôm nay các bác đi off đông vui quá mà ko có ít ảnh để show nhỉ , ko biết về sau mọi người có tụ tập đông đủ bắn chém ;)

HoangTung76
08-12-2010, 08:27
Nhiều ảnh lắm, hôm qua ai không đi thì tiếc lắm, vui lắm cơ.

thik_di_choi
08-12-2010, 09:45
Theo thông tin nhặt nhạnh được sau buổi off, chương trình đã cơ bản được thống nhất. Tranh thủ mãi mới bàn được 3 câu rưỡi.
Danh sách update

10. Ngo1
11. Tom
23: Tiienchung
29. FBI
30.Cỏ mềm
31. Guốc
32.Xanh.
33. Bach Duong
34..
Kinh phí dự tính: 900k/người chuyển cho Cỏ mềm
Mọi người cố gắng đăng ký để chốt đoàn trước 09h00 ngày 14/12.
Lịch trình sẽ như sau:
- 17/12: xuất phát từ Hải phòng (79 Điện Biên Phủ nhỉ)
ăn tối ở Hải dương, đón những người đi từ HN (xe đi theo đường cầu Thanh Trì nên mọi người đi từ HN sắp xếp để đón xe cho tiện)
Ngủ đêm ở Hoà bình
- 18/12: ăn sáng Hoà bình rồi lên đường đi Mộc Châu. Ăn trưa ở Mộc châu rồi về KS Công ĐOàn
chiều chuẩn bị chương trình sinh nhật. Khoảng 18h bắt đầu tổ chức sinh nhật với các màn oánh chén, văn nghệ, trò chơi, thác loạn ...
- 19/12: sáng đi thăm các điểm ở Mộc Châu. Trưa ăn cơm ở Mộc châu rồi trở về cái máng lợn
*Phân công nhiệm vụ tạm thời:
- Tổng quản: Kiara
- Điều hành chương trình: Xanh
- Thủ quỹ: Cỏ mềm
- Hậu cần: Cỏ mềm, Hương xưa, Mọcc Lan, LG cùng tất cả các chị em
- Văn nghệ: Guốc & Hoàng Tùng
- MC: Hoàng Tùng
-Trò chơi: cô Go bố trí đi đê
- Tiếp tân: Ngo1,Hongphi & Tiienchung
- Khói lửa: ai nhận nhể
- tất cả các thứ linh tinh còn lại: thik

Về việc chuẩn bị trước:
- Xe: thik
- ăn nghỉ Hoà Bình: Hong Phi
- ăn nghỉ Mộc châu: Xanh
Còn tất cả chúng ta phát huy hết khả năng của mình để có một buổi sinh nhật đáng nhớ. Mọi ý kiến đóng góp ném hết vào đây nhá

Kiara
08-12-2010, 09:52
Như thường lệ, PHP đã ọp thì phải nhậu (không thì ọp làm trọ gì)

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47417

Mà đã ọp thì tốn diệu kinh khủng, uống đến chai thứ mười mấy í (chả nhớ) thì thấy đen đen đục đục

Thik (trừng mắt) : Diệu éo gì thế này?
Nhà hàng (lập cập): Dạ, dạ....cấn ở bình rượu ạ?
PHP: Há há há......

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47418

Đi ọp lần nào cũng thắt bụng vì cười nên càng háo, càng tốn diệu

Chú là không được làm giỗ dồn =))

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47419

Cô là cô phải chấn chỉnh ngay công tác tư tưởng, không thể để một lúcccccccccccc sauuuuuuuu được

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47421

Và cũng như thường lệ, sau tăng chém gió chúng ta chuyển sang màn gọi gió:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47420

Em xin đăng ký 2 bài để tưởng nhớ đến 2 mối tình đầu của em

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47422

Và càng như thường lệ, chả bao giờ bàn được cái gì ở buổi ọp cả, Thik cứ thay mặt LĐ ra nghị quyết đê

Hương xưa
08-12-2010, 10:18
Nhiều ảnh lắm, hôm qua ai không đi thì tiếc lắm, vui lắm cơ.

MC trông "phê" quá, nhưng mà bỏ ngay cái kiểu ném đá thế đi nhá, người ta không đi được đã tiếc bỏ xừ, lại còn cố tình ngoáy vào nỗi đau của bạn bè như thế...:T

Tiienchung
08-12-2010, 13:41
Lần đầu tiên đi Off PHP.Tuy PHP toàn U30 trở lên nhưng tâm hồn thì U20 còn phải chạy theo dài dài.Mọi người ai cũng như vậy thì tụi bán mỹ phẩm ế ẩm hết . Thank tất cả mọi người đã nhận lính mới vào. Thank riêng a HoangTung và Guốc đã cho e 1 bữa đau bụng vì cười. CHúc mọi người luôn luôn tươi trẻ như ngày nào hen.

hoagao
08-12-2010, 14:03
Như thường lệ, PHP đã ọp thì phải nhậu (không thì ọp làm trọ gì)

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47418
Đi ọp lần nào cũng thắt bụng vì cười nên càng háo, càng tốn diệu

Và cũng như thường lệ, sau tăng chém gió chúng ta chuyển sang màn gọi gió:

Và càng như thường lệ, chả bao giờ bàn được cái gì ở buổi ọp cả, Thik cứ thay mặt LĐ ra nghị quyết đê

Thêm một thông lệ nữa mà bạn TiienChung và những mem mới của PHP nên biết đó là: một khi có nhời thông báo của bè lũ Lờ Đờ về việc off-nhậu đã được đăng lên trang nhà của PHP thì có nghĩa là chắc chắn sẽ có cuộc gặp "cười thắt bụng", (mặc dù không thấy ai có ý kiến hay ấn nút Thank)

Cứ đúng giờ, đúng địa điểm mà đến thôi!
Bạn sẽ được véo cằm, được cười như hôm qua và hơn thế nữa.

Tại sao hả?
Vì là PHP mà!
(Giới thiệu với ai không đi off hôm qua , mem mới của PHP : bạn Tiienchung là người đứng ngoài cùng, bên trái nhé)

@ bác Ngô: ý tưởng bài viết về đề tài các ngôi chùa ở Hải Phòng bác cứ thực hiện nhé, anh chị em PHP ủng hộ bác hết mình! Bác cứ ngại đã có ai đó siêu sao quá về đề tài này à? Lo gì hả bác, cứ coi như bác kể lại chuyện cho người nhà mình nghe đã, mọi người trong nhà sẽ cùng góp ý. Nhé!

voongsenh
08-12-2010, 14:13
Hải phòng nhà mình dịnh tổ chức giỗ ở Mộc châu à? Hôm nào thế? Xin 1 cẳng đẻ thắp nén nhang đc ko ?

HoangTung76
08-12-2010, 14:49
MC trông "phê" quá, nhưng mà bỏ ngay cái kiểu ném đá thế đi nhá, người ta không đi được đã tiếc bỏ xừ, lại còn cố tình ngoáy vào nỗi đau của bạn bè như thế...:T
Chết dở tớ có ngoáy vào ấy đâu mà ấy lại kêu đau :((:((

co_mem
08-12-2010, 19:51
Danh sách update

9: Thik ----> ok
10. Ngo1
11. Tom
15: Hoangtung ----> ok
16-17: Hồng Phi ----> ok
18: LG ----> ok
19: LG'
23: Tiienchung ----> ok
29. FBI ----> ok
30.Cỏ mềm
31. Guốc
32.Xanh.
33. Bach Duong
34. Bụi
35. Voongsenh
36. ...

Em bổ sung thêm danh sách trên nhá
Ngoài ra phần clip như mọi năm vẫn là Bụi làm phải ko ạ?

Hôm qua em đã thu tiền của 6 mem và tiêp tục báo cáo quỹ :D

- Quỹ tồn: + 1.305.000
- Cafe tối qua: - 439.000
- Tiienchung xung quỹ: + 200.000
--> Quỹ đến ngày 8/12/2010 còn: 1.066.000

Hương xưa
08-12-2010, 20:39
Lần đầu tiên đi Off PHP.Tuy PHP toàn U30 trở lên nhưng tâm hồn thì U20 còn phải chạy theo dài dài.Mọi người ai cũng như vậy thì tụi bán mỹ phẩm ế ẩm hết . Thank tất cả mọi người đã nhận lính mới vào. Thank riêng a HoangTung và Guốc đã cho e 1 bữa đau bụng vì cười. CHúc mọi người luôn luôn tươi trẻ như ngày nào hen.

Ơ thế "ma mới" đi ọp người không à, mất công tớ vừa véo cắm vừa "gà bài" cẩn thận thế mà vẫn chả có quà ra mắt à, chẹp, hỏng...(giống mình hồi trước thế =)))

hongphi
08-12-2010, 23:06
Anh Phi đăng ký cho iem hay cho ai đới :D? Gớm hot boy có khác dạo này lên tay quá =)).

Oh! Thế chả cho em thì còn ai vào đây nữa,không tin anh hay sao mà lại còn đăng ký thêm 2 xuất là sao..? Nếu vậy thì nhờ bác Thik bỏ xuất tôi đăng ký cho Hương xưa đi nhé!

CVN
08-12-2010, 23:10
Các bác định mấy giờ thì đến Hòa Bình thế? Nếu đến sớm và có chương trình ăn chơi nhảy múa tối thứ 6 ở Hòa Bình thì mình xin một xuất. Mình không tham gia chương trình ngày thứ 7 ở Mộc Châu được vì tối thứ 7 có việc không trốn được ở Hà Nội.

thik_di_choi
09-12-2010, 09:21
Oh! Thế chả cho em thì còn ai vào đây nữa,không tin anh hay sao mà lại còn đăng ký thêm 2 xuất là sao..? Nếu vậy thì nhờ bác Thik bỏ xuất tôi đăng ký cho Hương xưa đi nhé!

Chuyện gài độ, canh me ..thì thoả thuận với nhau trước đi cuối cùng đưa ra thanh thiên bạch nhật thế này mới phát hiện ra toàn đứa nhận vơ. Chẹp, thảo nào ...

Ban tổ chấy trăm công ngàn việc lại còn phải lo cái vụ dí dủm, thụt thò hò hẹn của các vị thế này, mệt quá. Tránh những trường hợp đáng tiếc này sảy ra đề nghị em Cỏ phạt Phi & Hương mỗi nhười 100k làm mẫu =))

Kiara
09-12-2010, 09:29
Đội bác Sềnh hôm qua vừa báo: sẽ có một số ace tham gia với chúng ta, bác í sẽ thông báo số lượng người sớm. Véo cằm ace Hà nội (c)

thik_di_choi
09-12-2010, 10:14
Đội bác Sềnh hôm qua vừa báo: sẽ có một số ace tham gia với chúng ta, bác í sẽ thông báo số lượng người sớm. Véo cằm ace Hà nội (c)

Thế các bác ấy đi đứng thế nào để còn bố trí kèm cặp cẩn thận

tieu yeu
09-12-2010, 14:00
Chuyện gài độ, canh me ..thì thoả thuận với nhau trước đi cuối cùng đưa ra thanh thiên bạch nhật thế này mới phát hiện ra toàn đứa nhận vơ. Chẹp, thảo nào ...

Ban tổ chấy trăm công ngàn việc lại còn phải lo cái vụ dí dủm, thụt thò hò hẹn của các vị thế này, mệt quá. Tránh những trường hợp đáng tiếc này sảy ra đề nghị em Cỏ phạt Phi & Hương mỗi nhười 100k làm mẫu =))

Hì hì.. xin các bác giơ cao chém khẽ đừng phạt anh Phi và chị Hương Xưa, em xin phép được ngồi ghế cuối xe cạnh anh Phi thay chị Hương Xưa ạ :D

thik_di_choi
09-12-2010, 14:39
Hì hì.. xin các bác giơ cao chém khẽ đừng phạt anh Phi và chị Hương Xưa, em xin phép được ngồi ghế cuối xe cạnh anh Phi thay chị Hương Xưa ạ :D

Duyệt. Em sẽ nộp phạt thay 2 người cộng 100k tiền phạt riêng của em vì gây huyên náo làm ảnh hưởng đến giấc ngủ trưa của các bô lão

tieu yeu
09-12-2010, 15:16
Duyệt. Em sẽ nộp phạt thay 2 người cộng 100k tiền phạt riêng của em vì gây huyên náo làm ảnh hưởng đến giấc ngủ trưa của các bô lão

Em ứ chịu đâu.. 2pm còn bô lão nào ngủ nữa ạ? Thik ca ca bắt nạt em nhé! :((

Hương xưa
09-12-2010, 15:51

Mình vừa cảm ơn em nó, tưởng em nó thông tình đạt lý xin xỏ hộ mình (lão Thick là chúa ép người nhá :D), thế mà đọc xong mới té ngửa ra là nó xỏ mình, định chiếm chỗ cạnh hót boi mà mình cưa cẩm mấy tháng nay...chưa đổ=)). Thế lày là thế lào? Lói! Không được tranh thủ người ta hiểu lầm mà chen vào gây hiềm khích nhá, cái di tích này tôi đã xếp hạng rồi tiểu yêu hay đại yêu gì cũng miễn bàn cãi, tôi là tôi không bán anh Phi lấy 100N tiền phạt đâu nhá:gun

Hương xưa
09-12-2010, 15:55
Các bác định mấy giờ thì đến Hòa Bình thế? Nếu đến sớm và có chương trình ăn chơi nhảy múa tối thứ 6 ở Hòa Bình thì mình xin một xuất. Mình không tham gia chương trình ngày thứ 7 ở Mộc Châu được vì tối thứ 7 có việc không trốn được ở Hà Nội.

Véo cằm TW, nhưng mà TW lưu ý giùm em: 900K/1 suất, 1/2 suất thì...1,8 triệu :D(vì tội bỏ về nửa chừng.)

minsk79
09-12-2010, 16:20
:help Các bác cho em hỏi tý,up ảnh lên phượt để khổ bao nhiêu là đẹp?

thik_di_choi
09-12-2010, 16:24
Em ứ chịu đâu.. 2pm còn bô lão nào ngủ nữa ạ? Thik ca ca bắt nạt em nhé! :((

He he. Biết iem này là ai rồi nhá. Chửa chi đã vào đòi này nọ kia khác rồi. Tầm 2pm mới mơ được con số đẹp để chiều oánh con đề kiếm xiền đi phượt. Em đăng ký kiểu này ngoài tiền phạt em sẽ đuwọc buộc cùng anh Hông Phi trên nóc xe (giữa 2 người sẽ có partition bằng vật liệu chịu lực)

thik_di_choi
09-12-2010, 16:49
:help Các bác cho em hỏi tý,up ảnh lên phượt để khổ bao nhiêu là đẹp?

Anh tưởng chú hỏi khổ bao nhiêu là ... sướng. Theo qui định thì resize ảnh 800x600 trở xuống là được

Totochan
09-12-2010, 17:59
kinh quá kinh quá! Lâu lâu không được hóng thấy nhà mình chém...kinh quá! Loa phường dạo này lại chuyển về nhà ông Thik rồi!
Vụ Mộc Châu vui tươi nhỉ? Em dang cầu giời không phải thi là em lên đường. DƯng mà lờ đờ bảo Thik chỉ vận chuyển em thôi...cho nó tương xứng tầm vóc. Bác Thik xem thế nào ....để em về em bỏ thi??????

HangBi87
09-12-2010, 21:21
Chào cả nhà,
Em đang loay hoay tìm chuyến Phượt đi Mù Cang Chải vào tối mai cho bạn trong SG ra thì gặp ngay cái chủ đề này, thấy đồng hương nên phải túm vôi, hị hị. Cũng mún join nhg mà chưa quen ai hết, có bác nào ở HN thì cho e làm quen trc ùi thgia cho noá đỡ lạc lõng, hĩ hĩ. Cơ mà 18 có trận VN - Myanma, e lại cũng mún ra MĐ hò hét

thik_di_choi
10-12-2010, 10:43
Chào cả nhà,
Em đang loay hoay tìm chuyến Phượt đi Mù Cang Chải vào tối mai cho bạn trong SG ra thì gặp ngay cái chủ đề này, thấy đồng hương nên phải túm vôi, hị hị. Cũng mún join nhg mà chưa quen ai hết, có bác nào ở HN thì cho e làm quen trc ùi thgia cho noá đỡ lạc lõng, hĩ hĩ. Cơ mà 18 có trận VN - Myanma, e lại cũng mún ra MĐ hò hét

Welcome. Được cái lọ thì mất cái chai thôi em ơi. Theo anh là em nên đi Ma Lai xem trận lượt đi rồi về đi Mộc châu. Thế nhá
@Bác CVN: việc bựn của bác đậy phải ko ợ =))

Tiienchung
10-12-2010, 12:50
To Hương xưa: Sorry hôm ra mắt chưa có quà cho cả hội . Hôm qua em vừa đi Cát Bà về thửa được mấy ký mực Khô rất rất chi là......... ngon. Hàng thửa được của nhà bạn e nên hôm đi e sẽ mang theo làm quà ra mắt mọi người. Tranh thủ ở đây quảng cáo luôn là mực này rất ngon ai chê ko lấy tiền mà ai khen thì cứ đặt hàng sẽ có ngay. Hihi. Quảng cáo trong đây ko mất phí đâu nhỉ mọi người ;)) hề hề...

minsk79
10-12-2010, 13:48
Anh tưởng chú hỏi khổ bao nhiêu là ... sướng. Theo qui định thì resize ảnh 800x600 trở xuống là được

Thế bác ơi!. Mỗi bài viết của em chỉ được giới han up 6 cái ảnh,em muốn up nhiều hơn cho bài viết nó liền mạch thì phải làm sao?

Kiara
10-12-2010, 15:27
Đấy, khổ lắm, bây giờ mới biết viết bài khổ thế nào chưa.

Đang lúc tâm trạng dào dạt, văn hay chữ tốt tuôn ra như rồng bay phượng múa thì lại phải căn cho đủ 7 cái ảnh (bao gồm cả icon). Em ơi, chả còn cách nào khác, biên tập lại cho đủ thôi, không thì cắt ra nhảy sang bài khác mà chơi cho nó hoành, nhá, viết chưa, ở đâu để chị còn vào xì pam mấy cái :))

kopiko
10-12-2010, 17:35
Tại hạ muôn vàn lần đáng chém :D,thời gian vừa rồi lo học hành(xí hổ) nên có phần bỏ bê công cuộc bắn chém ném lựu đạn của cả nhà,nhưng cứ mỗi lần tết đến xuân về,hay sinh nhật sinh nhẽo là lòng cứ rạo hết cả rực lên,em chả chắc có tham gia từ đầu tới cuối được không nhưng mong lãnh đạo cứ cho em cái suất chờ nhé,nhớ nhớ lắm(NO)

Shachou
10-12-2010, 18:34
Em cũng xin vài suất lên Mộc Châu giao lưu với anh em với PHP cho xôm tụ.

Ngày 16, 17/12 em cũng ở dưới Hải Phòng, tối đó có chương trình gì bàn luận trước chuyến đi thì nhờ các anh chị cho em.

May có bác Sềnh nói có chuyến đi chứ không em cũng định lên đó vào đúng thời gian này.

Có gì sẽ xuống nhà buôn với lãnh đạo hỏi rõ lịch trình tối 16/12.

Em có mang theo quà Sài Gòn buổi sáng đó từ Sài Gòn ra cho PHP nữa.

Hương xưa
10-12-2010, 21:33
Tình hình khách khứa xôm tụ thế này có lẽ Ban tổ chấy phải xem xét liên hệ thuê cái xe buýt thôi ạ, kẻo lúc đó thiếu chỗ phải ngồi chồng lên nhau thì nguy lắm lắm, đứa ngồi trên chả nói làm gì chứ kẻ ngồi dưới lại kêu...hỏng hóc cái nọ cái kia mất đoàn kết :D.

kuty
10-12-2010, 21:49
Sorry bác thik và ACE phượt hải phòng vì cái tội hứa thuê xe hộ mà không chịu cho địa chỉ liên hệ thì thuê thế ... nào được ạ. Mấy hôm rồi chui ra đảo quên ko mang theo USB 3G thế là héo, mù thông tin luôn. hôm nay mới vào 4rum được. Các vị đại nhân xá tội

Go-go-go
11-12-2010, 06:21
Tranh thủ ở đây quảng cáo luôn là mực này rất ngon ai chê ko lấy tiền mà ai khen thì cứ đặt hàng sẽ có ngay. Hihi. Quảng cáo trong đây ko mất phí đâu nhỉ mọi người ;)) hề hề...

Ơ thế chê mà vẫn muốn đặt hàng thì không mất xiền hả bạn???

Mình thấy mực kô ngon lắm nhưng vẫn đặt mấy KG vậy free nhá :))

Tiienchung
11-12-2010, 09:01
To Go Go : "Mình thấy mực kô ngon lắm nhưng vẫn đặt mấy KG vậy free nhá" Riền Go Go muốn free thì ok thôi. Nhưng phải đi ra Cát Bà 1 chuyến cùng mấy a ngoài Cát bà sẽ free cho Go Go mấy ký luôn sợ ko cầm về nổi ah. Hề hề.

Tommy_ngo
11-12-2010, 12:39
Trời mưa gió rét thế này ko có Bác nào gạ gẫm đi ăn bún đậu mắm tôm nhỉ , thèm quá :D

minsk79
11-12-2010, 13:14
Trời mưa gió rét thế này ko có Bác nào gạ gẫm đi ăn bún đậu mắm tôm nhỉ , thèm quá :D

Không ai đi thì nhìn cho đỡ thèm vậy =))

https://farm3.anhso.net/upload/20101211/13/o/anhso-13950_DSCF5601_[800x600].jpg

Go-go-go
11-12-2010, 13:20

HP chả có chỗ nào thế này nhỉ.

Go-go-go
11-12-2010, 13:22
To Go Go : "Mình thấy mực kô ngon lắm nhưng vẫn đặt mấy KG vậy free nhá" Riền Go Go muốn free thì ok thôi. Nhưng phải đi ra Cát Bà 1 chuyến cùng mấy a ngoài Cát bà sẽ free cho Go Go mấy ký luôn sợ ko cầm về nổi ah. Hề hề.

Bạn nói là không ngon kô lấy tiền mà có nói phải đi xa thế đâu. Mà gọi tớ 1 Go thôi không phải gọi dài thế đâu nhá.

Tommy_ngo
11-12-2010, 16:17
HP chả có chỗ nào thế này nhỉ.

Cô chuẩn bị tiền đi Anh dẫn Cô ăn ko ngon Anh chịu phạt nhưng ko đơn giản chỉ có đậu đâu nhé , Anh dìm hàng nên nói như vậy . Kèm theo thịt ba chỉ và chả mực ăn đúng mùi luôn (c)

greenline
11-12-2010, 17:52
Cô chuẩn bị tiền đi Anh dẫn Cô ăn ko ngon Anh chịu phạt nhưng ko đơn giản chỉ có đậu đâu nhé , Anh dìm hàng nên nói như vậy . Kèm theo thịt ba chỉ và chả mực ăn đúng mùi luôn (c)

Nghe hấp dẫn nhỉ! Trưa mai làm phát luôn đi em, go không trả thì anh trả. :))

Tiienchung
11-12-2010, 17:55

Hichic. Món ăn sở trường của mình ,lại còn bún lá nữa chứ . Nhìn mừ nuốt..... ực ực......

chickenri_hp
11-12-2010, 18:54
Ra Tết âm lịch , bọn mình có kế hoạch đi Lào ( 5 girls), di chuyển bằng phương tiện ô tô .Bạn nào biết đường đi nước bước mách giúp mình đi như thế nào thuận tiện nhất???(otô hãng nào? qua cửa khẩu nào gần và dễ dàng nhât?...??).
Xin chân thành cảm ơn trc các bác, các anh, các chị và các bạn !^_^

Tommy_ngo
11-12-2010, 19:09
Nghe hấp dẫn nhỉ! Trưa mai làm phát luôn đi em, go không trả thì anh trả. :))

Đã nhận cục gạch của bác Xanh , Cái vụ bánh đa cua Bác oánh chén ở mấy nơi rồi ? Mai Em mời Bác uống trà cúc kèm hạt dẻ (beer) Bà con ngày mai có ai đặt gạch đi ko (NT)

Tommy_ngo
12-12-2010, 11:31
Hôm nay chủ nhật đẹp trời bà con nô nức đi ăn bún đậu , súc miệng trà cúc nhai hạt dẻ nhé . Bác nào chậm chân alo : 0916 8888 24 để được đón tiếp :D

thik_di_choi
12-12-2010, 13:09
Thế bác ơi!. Mỗi bài viết của em chỉ được giới han up 6 cái ảnh,em muốn up nhiều hơn cho bài viết nó liền mạch thì phải làm sao?

Thì phải biên tập thôi. Cứ hết 6 ảnh một bài thì sang bài khác. Nếu ko muốn có comment làm đưta đoạN thì tạo mấy bài đặt gạch liền nhau rồi edit sau =))

thik_di_choi
12-12-2010, 13:12
Ra Tết âm lịch , bọn mình có kế hoạch đi Lào ( 5 girls), di chuyển bằng phương tiện ô tô .Bạn nào biết đường đi nước bước mách giúp mình đi như thế nào thuận tiện nhất???(otô hãng nào? qua cửa khẩu nào gần và dễ dàng nhât?...??).
Xin chân thành cảm ơn trc các bác, các anh, các chị và các bạn !^_^

Trước hết bạn Gà ri phác cái lịch trình với lại thời gian bao nhiêu thì mới biết mà xui dại chứ

25ltk
12-12-2010, 16:57
Mình vừa cảm ơn em nó, tưởng em nó thông tình đạt lý xin xỏ hộ mình (lão Thick là chúa ép người nhá :D), thế mà đọc xong mới té ngửa ra là nó xỏ mình, định chiếm chỗ cạnh hót boi mà mình cưa cẩm mấy tháng nay...chưa đổ=)). Thế lày là thế lào? Lói! Không được tranh thủ người ta hiểu lầm mà chen vào gây hiềm khích nhá, cái di tích này tôi đã xếp hạng rồi tiểu yêu hay đại yêu gì cũng miễn bàn cãi, tôi là tôi không bán anh Phi lấy 100N tiền phạt đâu nhá:gun

Thế này thì mình mất trận nhậu hải sản vơi Tommy_ngo rồi. Đau thật đấy. Ơ nhưng mà ai mất nhỉ, đến bây giờ chả nhớ là độ như thế nào nữa? Già rồi đâm lẩn thẩn.

greenline
12-12-2010, 17:12

Bún đậu mắm tôm thanh đạm

Hay trần tục:
(c)

Tommy_ngo
12-12-2010, 17:37
Thế này thì mình mất trận nhậu hải sản vơi Tommy_ngo rồi. Đau thật đấy. Ơ nhưng mà ai mất nhỉ, đến bây giờ chả nhớ là độ như thế nào nữa? Già rồi đâm lẩn thẩn.

Hết độ rồi thôi Bác cứ về đây có người đón tiếp hay Bác dự sinh nhật của bọn Em nhỉ (c)

25ltk
12-12-2010, 17:49
Hết độ rồi thôi Bác cứ về đây có người đón tiếp hay Bác dự sinh nhật của bọn Em nhỉ (c)

Đang thu xếp công việc để dự Sn của PHP.

greenline
12-12-2010, 18:45
Bên Khách sạn Công đoàn MC vừa gọi em về vụ đăng ký phòng, tình hình là em phải trả lời muộn nhất vào chiều thứ 2 13/12/2010. Các bác đăng ký khẩn trương nhé, đăng ký muộn không có phòng phải ngủ ngoài đồng cỏ ráng chịu. :LL Đồ ăn cũng vậy, phải đặt trước chứ không 2 người một miếng lợn Mán là tiêu. :shrug:

Em sẽ đi sớm 1 ngày, đi bằng xe máy và xuất phát vào chiều thứ 5. Nhà mình ai rảnh thì đi cùng nhé! (c)

co_mem
12-12-2010, 20:16
Chiều nay ngồi trà cúc mấy anh chị em tranh thủ nhận nhiệm vụ chuẩn bị đạo cụ cho sinh nhật. Còn nội dung xương thịt chắp vá vào thế nào cả nhà cho ý tưởng với...

Hương xưa:
- Đầu karaoke
- Máy tính
- Míc, lits bài hát...

Kiara:
- Máy chiếu, màn chiếu
- Phông, băng rôn
- USB 3G
- Rượu
- Nước

Xanh:
- Đặt phòng và đặt ăn tại Mộc Châu
- Phụ trách âm thanh ánh sáng tại MC

Guốc:
- ĐĨa nhạc

voongsenh
12-12-2010, 21:49
Bên Khách sạn Công đoàn MC vừa gọi em về .......... ngủ ngoài đồng cỏ ráng chịu. :LL Đồ ăn cũng vậy, phải đặt trước chứ không 2 người một miếng lợn Mán là tiêu. :shrug:

Em sẽ đi sớm 1 ngày, đi bằng xe máy và xuất phát vào chiều thứ 5. Nhà mình ai rảnh thì đi cùng nhé! (c)

Xanh có thích xơi món chân dê xào nấm ko?
đặc sản Mc đới....chú đi trước làm chuột bạch đi :)), để hôm tới đội nhà mình làm gà nhá =)) Vị trí nằm ngay đối diện nhà nghỉ Trường giang chuyên bán dê núi (NT)

co_mem
12-12-2010, 21:53
Danh sách update

9: Thik ----> ok
10. Ngo1
11. Tom
15: Hoangtung ----> ok
16-17: Hồng Phi ----> ok
18: LG ----> ok
19: LG'
23: Tiienchung ----> ok
29. FBI ----> ok
30.Cỏ mềm
31. Bụi
32.Xanh ---> ok
33. Bach Duong
34- 38. Voongsenh và đồng bọn
39. ...

Danh sách dự kiến đi xe máy:
1. Xanh
2. Tom
3....

aidivoita?
12-12-2010, 23:00
chương trình hay thế nhở,tiếc là lại bận,lỗi hẹn rùi...chắc phải sang năm mới được phượt..........hu hu

h2q
13-12-2010, 08:17
Em đăng kí 1 suất cho bạn em được không ạ?

thik_di_choi
13-12-2010, 08:42
Danh sách update

1-2: Kiara và hàng
3: Thik ----> ok
4: Ngo1
5: Tom
6-7: Hương Xưa
8: Black (đón tại HN)
9: Hoangtung ----> ok
10: Hồng Phi ----> ok
11: LG ----> ok
12: Lan
13: Dung
14: Toes (đón tại HN)
15: Tiienchung ----> ok
16: Gạo
17: Đất
18: FBI ----> ok
19.Cỏ mềm
20:Cuongtax
21. Bụi
22.Xanh ---> ok (đi xe riêng)
23. Bach Duong
24. tieu yeu (đón tại HN)
25- 27. Voongsenh và đồng bọn (đón tại HN)
28. Shachou (xe riêng)
29. Bạn h2q
30-33: đội Gà (xe riêng)

Dập dòm
34. Kopiko
35. Ollo
36.Tunbeo

Đề nghị các bạn xác nhận lại trước 14h chiều nay để còn sắp xếp nhé
Về phương tiện đi lại: bạn Black, Tieu yeu, hey toes đã xác nhận đi cùng xe với HP. Các bạn khác xác nhận luôn phương tiện di chuyển trong hôm nay luôn nhé

Mộc Lan
13-12-2010, 08:44
Em vô cùng xin lỗi các anh các chị. Em xin phép được lỡ hẹn với sinh nhật của PHP lần này vì "anh sếp" của em vừa phân công em đi công tác ở Trung Quốc 4 ngày từ sáng thứ 6 đến thứ 2 tuần sau nên em không thể tham dự buổi sinh nhật. Vì công việc đột xuất chứ em không muốn vậy. Em xin lỗi cả nhà!

thik_di_choi
13-12-2010, 08:47

Bún đậu mắm tôm thanh đạm

Hay trần tục:
(c)

Ở phố Lê chân đúng không?

tieu yeu
13-12-2010, 08:50
Bên Khách sạn Công đoàn MC vừa gọi em về vụ đăng ký phòng, tình hình là em phải trả lời muộn nhất vào chiều thứ 2 13/12/2010. Các bác đăng ký khẩn trương nhé, đăng ký muộn không có phòng phải ngủ ngoài đồng cỏ ráng chịu. :LL Đồ ăn cũng vậy, phải đặt trước chứ không 2 người một miếng lợn Mán là tiêu. :shrug:

Anh GL ngầu & man lỳ ơi, em đi cùng được hok ạ?

cuongtax
13-12-2010, 09:45
Em đăng ký số 43 nhé.Thank!

co_mem
13-12-2010, 10:30

Hi hih, anh Xanh có vẻ đắt hàng quá :D

greenline
13-12-2010, 11:44
Phụ trách âm thanh ánh sáng tại MC

Cái này phần bạn Cuongtax nhá, chịu khó đi cưng. (c)

Xanh có thích xơi món chân dê xào nấm ko?
đặc sản Mc đới....chú đi trước làm chuột bạch đi

Ok tks lão. (c) Còn món nào không để em làm chuột bạch luôn thể.

Em đăng kí 1 suất cho bạn em được không ạ?

Và đóng tiền cho 2 người, pls! :D

Gần gần đúng!

Thôi cho anh xin hai chữ bình an nhá, a men!

Go-go-go
13-12-2010, 11:54
Ôi anh Xanh cho em cái địa chị Bún đậu đi. Em kô đi SN được ở nhà còn rủ mọi người đi bún đậu chém gió bù. Nhìn hình mà ngon quá "thèm".

Tommy_ngo
13-12-2010, 11:59
Hôm nọ ăn bún đậu mà nào có ăn đậu , toàn thịt ba chỉ và chả mực thôi . Lần sau mình đi ăn bún đậu kèm bánh đúc cho nó chay anh ( Greenline ) nhé

HoangTung76
13-12-2010, 12:54
xác nhận, à mà quên, đóng xiền rồi ko đi là mất xuất thôi bác thik nhể

Tommy_ngo
13-12-2010, 13:20

Chỗ đấy của bác Thick chuyên bán chả mực và bạch tuộc chấm mắm tôm , nói đến mắm tôm có kẻ sợ mùi mấy hôm nay ko thấy nổi lên ( online ) :LL

greenline
13-12-2010, 13:37
Ôi anh Xanh cho em cái địa chị Bún đậu đi. Em kô đi SN được ở nhà còn rủ mọi người đi bún đậu chém gió bù. Nhìn hình mà ngon quá "thèm".

Ờ, khổ nhỉ. Đã nhịn không đi SN được thì chịu khó nhịn "thèm" luôn đi em. Chứ không lấy cái "lọ" bù cái "chai" được đâu. (NO)

Hôm nọ ăn bún đậu mà nào có ăn đậu , toàn thịt ba chỉ và chả mực thôi . Lần sau mình đi ăn bún đậu kèm bánh đúc cho nó chay anh ( Greenline ) nhé

Ờ, lần sau em mời thì anh sẽ không từ chối. :))

thik_di_choi
13-12-2010, 14:04
Tối thư 4 này 20h mọi người ra 23 lê Đại hành cafe chém gió nhé. Đề nghị những mem được đoàn thể giao trọng trách trình bày luôn phương án và quá trình chuẩn bị

ngo1
13-12-2010, 14:20
Ngo1 confirm.

dugiang
13-12-2010, 14:33
Em cũng xin vài suất lên Mộc Châu giao lưu với anh em với PHP cho xôm tụ.

Ngày 16, 17/12 em cũng ở dưới Hải Phòng, tối đó có chương trình gì bàn luận trước chuyến đi thì nhờ các anh chị cho em.

May có bác Sềnh nói có chuyến đi chứ không em cũng định lên đó vào đúng thời gian này.

Có gì sẽ xuống nhà buôn với lãnh đạo hỏi rõ lịch trình tối 16/12.

Em có mang theo quà Sài Gòn buổi sáng đó từ Sài Gòn ra cho PHP nữa.

Hic, anh Vòng mà báo sớm thì PHP off lần này lại có quà Cam rồi :((

Shachou
13-12-2010, 15:03
Hic, anh Vòng mà báo sớm thì PHP off lần này lại có quà Cam rồi :((

Kịp kịp chị Du Giang ơi!:))

Em đang trong Sài Gòn. Chị gửi quà Cam về ngày mai, hoặc ngày kia thẳng quận 1 cho em.

Sáng thứ 5 em làm chuyến chuyển phát nhanh mang thẳng ra Hải Phòng. (Đảm bảo đúng 9g sáng hàng có mặt ở Hải Phòng kịp để mang lên Mộc Châu.

@PHP: Các anh chị họp thêm buổi tối thứ 5 nữa để em theo ké cẩm quả cafe nhé!

Hương xưa
13-12-2010, 15:41

Mất là cái rõ rồi lão ạ, nguyên văn ngày ấy lão độ với em là "HP chê Hương" mừ, thế nên cho dù thế nào anh Phi cũng không "đổ công khai" được (lúc không công khai thì em không nói nhá :D). Đấy lão xem đợt này sinh nhật sinh nhẽo lão bố trí đi chung độ thịt dê thì em xử nhẹ tay cho.

@Cả nhà: Hương xác nhận 2 vé ô tô, nhận luôn vụ đầu karaoke, list, micro, trò chơi và đạo cụ trò chơi. Nhà có ai có micro không dây thì mang thêm đi nhá.

@Tôm, anh Xanh: bí mật địa điểm bún đậu để còn cơ hội kiếm chác bản quyền :)).

Tommy_ngo
13-12-2010, 16:02
Ờ, lần sau em mời thì anh sẽ không từ chối. :))
Làm sao mà Em lại từ chối mời Anh được chứ , Em đang muốn đời được Xanh như Anh mà :LL

thik_di_choi
13-12-2010, 16:15
Danh sách update

19.Cỏ mềm
21. Bụi
23. Bach Duong
28. Shachou (xe riêng)
29. Bạn h2q
34-35: wayback & bạn

Dập dòm
35. Kopiko
36. Ollo
37.Tunbeo

Các bạn chuyển gạch thành xiền cho bạn Cỏ mềm nhá =))

HoangTung76
13-12-2010, 16:20
Trò gì đấy bạn ơi, lần này có bơm cho tớ bơm với nhé =))
@Cả nhà: Hương xác nhận 2 vé ô tô, nhận luôn vụ đầu karaoke, list, micro, trò chơi và đạo cụ trò chơi. Nhà có ai có micro không dây thì mang thêm đi nhá.

[/QUOTE]

lolo
13-12-2010, 16:21
Sorry cả nhà nhá ...........
Vì 1 số lý do lâu không gặp PHP nên cũng nhớ lắm lắm mà không biết làm sao giờ.
SN PHP ở MC chương trình chắc cũng vui nhưng lại k0 bố trí thời gian tham dự được.
Chúc toàn thể Anh, Chị em có một buổi SN thật ở MC thật hoành tá tràng, vui vẻ và mọi điều tốt lành.
Hẹn được off cùng PHP vào 1 ngày gần nhất.

thik_di_choi
13-12-2010, 16:24
Nhân dịp sinh nhật PHP, bạn Dangkhoaquan gửi tới chúng ta một món quà là nhiều chục chiếc khăn rằn. Quà sẽ do Shachou làm courier về Hải phòng. Thay mặt PHP, cảm ơn bạn và welcome to HP anytime

tieu yeu
13-12-2010, 16:42
Danh sách update

19.Cỏ mềm
21. Bụi
23. Bach Duong
28. Shachou (xe riêng)
29. Bạn h2q
34-35: wayback & bạn

Dập dòm
35. Kopiko
36. Ollo
37.Tunbeo

Các bạn chuyển gạch thành xiền cho bạn Cỏ mềm nhá =))

Bạn Cỏ Mềm làm ơn pm cho mình xin số tài khoản với ạ :)

thik_di_choi
13-12-2010, 17:01

Hì hì. Đây là hiệu ứng "củ gừng" Cỏ ợ

co_mem
13-12-2010, 21:15
Bạn Cỏ Mềm làm ơn pm cho mình xin số tài khoản với ạ :)

Hi hi, chỉ cần anh Xanh lên tiếng bảo lãnh cho Tieu yêu là mình ứng trước hộ luôn, khỏi chuyển khoản :D

Hương xưa
14-12-2010, 09:54
Nhân dịp sinh nhật PHP, bạn Dangkhoaquan gửi tới chúng ta một món quà là nhiều chục chiếc khăn rằn. Quà sẽ do Shachou làm courier về Hải phòng. Thay mặt PHP, cảm ơn bạn và welcome to HP anytime

Anh ơi quà này mang luôn ra làm phần thưởng đi, nếu mà nhiều thì có thể giải quyết theo cách: Đội thắng sẽ vơ hết, đội thua tổ chức...hun đội thắng để đổi quà=)) (để đảm bảo quà của bạn dangkhoaquan được chia đều và đội thắng khỏi lo...dùng không hết, dưng mà em không hiểu như thế này thì các đội sẽ tranh thắng hay tranh thua đây)

@Tùng: Không nói, không nói, bí mật để mem ở nhà khỏi hóng, nhưng cụ thì có mặt trong danh sách rồi, lúc ấy tớ làm MC hộ cho mà chơi :D.

ollo
14-12-2010, 10:56
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ ...
Em chờ ..... sang năm sau vậy

greenline
14-12-2010, 11:23
Hì hì. Đây là hiệu ứng "củ gừng" Cỏ ợ

Em chưa hỏi tội lão vụ mang anh em đi bán đấy nhá! :shrug:

Hi hi, chỉ cần anh Xanh lên tiếng bảo lãnh cho Tieu yêu là mình ứng trước hộ luôn, khỏi chuyển khoản :D

Khồng, đã mất công bảo lãnh thì phải bảo lãnh cái gì lơn lớn. Chứ ba cái nho nhỏ lẻ tẻ là không tính. :LL

ellvis000
14-12-2010, 11:29
Chỗ đấy của bác Thick chuyên bán chả mực và bạch tuộc chấm mắm tôm , nói đến mắm tôm có kẻ sợ mùi mấy hôm nay ko thấy nổi lên ( online ) :LL

Anh đang chờ chú Tôm đi MC lần này xem có ăn được con mực chấm mắm tôm nào về báo cáo thành tích cho anh để anh còn duy trì sự ngưỡng mộ chú bấy lâu nay chứ nhỉ. Chú Tôm thường có những con mực đẹp, tươi, ngon, bổ, rẻ chấm với mắm tôm tươi đành đạch tự nhiên mà có :LL.

Tommy_ngo
14-12-2010, 12:48
Khồng, đã mất công bảo lãnh thì phải bảo lãnh cái gì lơn lớn. Chứ ba cái nho nhỏ lẻ tẻ là không tính. :LL
Thế bao giờ Bác làm việc lớn của đời người đây hay anh em ta lại ăn mực trên cao nguyên cho lão Ell thèm :LL

thik_di_choi
14-12-2010, 13:14
Em chưa hỏi tội lão vụ mang anh em đi bán đấy nhá!

Thế chú tưởng sinh ra trên đời ai cũng có fan à? =))
Giờ này người ta bếp lạnh tro tàn roài mà chú vẫn còn nóng hôi hổi, thổi rồi mà cũng không dám ăn. Hí hí

greenline
14-12-2010, 14:50
Báo cáo tình hình với các lãnh đạo vừa thích (Thik) vừa kinh (Kiara):

1. Ăn: Trên đường đi thì tới đâu ăn tới đó, ăn nhiều trả tiền nhiều. Riêng ăn tối thứ 7 tại khách sạn thì em đặt 100k/người không đồ uống.

2. Ngủ: Phòng đã chốt xong, đại khái tạm ổn, không ổn thì chồng lên nhau mà ngủ. :shrug:

3. Chơi: Thỏa thuận lấy luôn phòng ăn làm chỗ chơi, vừa ăn vừa chơi. Loa đài tăng âm lấy luôn đồ của KS cho "ló" tiết kiệm, chi phí mất có 400k thôi. Lúc nào khách sạn đuổi thì chạy. :shrug:

@ Tôm: Việc nhớn của anh ló vưỡn đang nhớn. Nhưng anh ghét thằng nào đi bụi mà sợ bụi đường. :LL

@Thik: Xế tắt lửa lòng rồi hả lão, giờ phải cố thổi à? =))

Kiara
14-12-2010, 15:20
Duyệt con dê, tinh thần tiết kiệm triệt để thế này thì PHP được nhờ chứ con gái mình mất nhờ :LL
Thông báo tiếp: Tối T6 (17/12) chúng ta sẽ ăn tối tại Hà Nội và gặp gỡ ACE trên đó, do vậy đề nghị 4C bảo vệ sức khoẻ, tu dưỡng đạo đức để tối hôm đó PHP dìm TW vào bể sướng :))

thik_di_choi
14-12-2010, 15:23
@Thik: Xế tắt lửa lòng rồi hả lão, giờ phải cố thổi à? =))

Không bao giờ. Người ta đã có lửa rồi thì phải luôn giữ lửa, thậm chí cho cả lửa nhà hàng xóm ấy chớ. Anh đang nói những người đang tim lửa mãi mà không thấy nên nản để lạnh lẽo thoai

Tommy_ngo
14-12-2010, 16:54
@ Tôm: Việc nhớn của anh ló vưỡn đang nhớn. Nhưng anh ghét thằng nào đi bụi mà sợ bụi đường. :LL

Bác đã nói thế , Em với Bác chung 1 con đường trên 1 chuyến xe nhá nhưng giường ai người đấy sử dụng :LL

thuhangtrinhhp
15-12-2010, 00:26
Em xin phép post bài này ở đây ạ. Mong các bác đọc topic này chỉ giáo cho em với.
Nhóm em dự định cuối tuần sau tổ chức picnic, địa điểm là Hòn Dáu. Cho em hỏi là tàu ra đảo có xuất phát hàng ngày không ạ hay phải có hợp đồng thì họ mới ra. Ngoài đảo có chỗ để tập trung ăn nhảy múa không ạ, vì chúng em dự định buổi sáng ra đó leo hải đăng, câu cá, ảnh ọt rồi làm quả BBQ xong rồi về ạ. Nếu bác nào có số điện thoại của nhà tàu chỗ bến Nghiêng hoặc số của đảo thì cho em với nhé. Em cảm ơn nhiều nhiều ạ.

hongphi
15-12-2010, 03:23
Em cũng xin bá cáo việc các LD giao cho em ,lo chỗ tá túc cho cả nhà đêm 17/12 tại Hòa Bình đã hoàn thành.
Em cũng cố gắng hết sức nhưng chỉ kiếm được 22 cái giường (1,2m) . Và (NT) 2 phòng riêng giành cho các đôi viên mãn (1 giường đôi),nếu thiếu thì ACE nhà mình chịu khó nằm chồng lên nhau cho ấm áp và tình cảm..:)).
Địa điểm : Nhà khách sở công an Hòa Bình (Phường Phương Lâm,TP Hòa Bình)

Theo mấy thằng "Câm" tại Hòa Bình nó đồn, chỗ này ngon bổ rẻ,nếu bác nào có mối khác hay hơn thì báo em sớm để em còn đánh tháo nhá..:D

greenline
15-12-2010, 11:06
Bác đã nói thế , Em với Bác chung 1 con đường trên 1 chuyến xe nhá nhưng giường ai người đấy sử dụng :LL

Mưa và rét 5-7 độ, thôi anh cũng cóng leo ô tô ngủ cho lành. :D

Cho em hỏi là tàu ra đảo có xuất phát hàng ngày không ạ hay phải có hợp đồng thì họ mới ra.

Theo mình biết thì tàu phục vụ khách du lịch theo hợp đồng, cũng đơn giản chứ không phức tạp gì cả. Bạn không phải lo gọi điện đặt trước đâu.

Em cũng cố gắng hết sức

Khiếp, cố gắng tới 3h sáng thì cũng vãi hàng với lão. :shrug: Đảng và chính quyền PHP ghi nhận công lao của lão. :))

Tommy_ngo
15-12-2010, 11:40
Mưa và rét 5-7 độ, thôi anh cũng cóng leo ô tô ngủ cho lành. :D

Ha ha , Em tưởng củ gừng của Bác cay lắm . Hóa ra cũng như Em thôi , Vậy anh em mình ngồi cùng ghế để còn Air Blade nhé :))

thik_di_choi
15-12-2010, 13:44
Mọi người đúng 8h tối nay nhé - 23e Lê Đại Hành

voongsenh
15-12-2010, 14:58
Thế đón đội HN tại đâu xế? mấy giờ thì báo cho mình nhé ...Cám ơn các bạn

Shachou
15-12-2010, 22:14
Mai có off tiếp ko anh?

Tommy_ngo
15-12-2010, 22:41
Mai có off tiếp ko anh?

Mai Cô về mà có lời mời khối người đi , sao Cô phải hỏi làm chi cho mệt :LL

co_mem
15-12-2010, 22:51
Mai có off tiếp ko anh?

HI hi, chị thích sủi dìn ko, hình như tối mai có người định đi ăn sủi dìn đấy :D

@ All: Em vừa nghĩ ra một việc tăng quỹ của PHP, hi hi, cả nhà đồng ý cho em làm ko ạ :D
Vấn đề là xe 29 chỗ, bây giờ đấu giá chỗ ngồi nhỉ. Gái được xếp chỗ, giai đấu giá (Hãy ngược lại;) )

Tommy_ngo
15-12-2010, 23:09
Tối mai Zai bận đi nhóm lò rồi Em à , Vừa nãy về qua 2 hàng mà ko được bát nào . Thế có chán ko cơ chứ , Mai ai muốn ăn Tôm dẫn đi nhé . Tính giá rẻ thôi :D

thik_di_choi
16-12-2010, 09:33
Sau buổi off hôm qua, đã đi đến thống nhất được nhiều điểm liên quan đến việc chuẩn bị, ăn ngủ, chơi bời. Về chương trình cơ bản sẽ như sau:
*17h ngày 17/12: xuất phát từ Hải phòng
- Mọi người có mặt tại 79 Điện Biên phủ lúc 16h45
- Ăn tối tại Hà nội. Các bạn đi từ HN tập trung ở quán ăn nhé (sẽ thông báo sau)
- Ngủ tại Hoà bình
* 18/12: sau khi ăn sáng sẽ đi thăm Thuỷ điện Hoà bình
- Xuất phát đi Mộc châu và ăn trưa tại Mộc Châu
- Thăm thú một số địa điểm ở Mộc châu (chi tiết do Xanh phụ trách)
- Về khách sạn, chuẩn bị chương trình sinh nhật
- Chương trình sinh nhật: ăn uống, hát hò, nhảy nhót, tâm sự, tìm hiểu khám phá .v.v.
- Ngủ ở Mộc châu
* 19/12: Sáng đi thăm quan ở Mộc châu
- ăn trưa tại Mộc châu rồi lên đường về

Danh sách

3: Thik
8: Hoangtung
9: Hồng Phi
10: LG
11: Lan
12: Dung
13: Tiienchung
14: Gạo
15: Đất
16: FBI
17.Cỏ mềm
18:Cuongtax
19. Bụi
20.Xanh
21. Bach Duong
22. tieu yeu (đi từ HN)
23- 24. Voongsenh và đồng bọn (đi từ HN)
25-37. Shachou (xe riêng)
28. haingon
29-32: đội Gà (xe riêng)
33-34: Wayback & bạn

Mọi người chú ý đúng giờ nhé

Hương xưa
16-12-2010, 09:34
HI hi, chị thích sủi dìn ko, hình như tối mai có người định đi ăn sủi dìn đấy :D

@ All: Em vừa nghĩ ra một việc tăng quỹ của PHP, hi hi, cả nhà đồng ý cho em làm ko ạ :D
Vấn đề là xe 29 chỗ, bây giờ đấu giá chỗ ngồi nhỉ. Gái được xếp chỗ, giai đấu giá (Hãy ngược lại;) )

Đấu đi em, dưng mà khổ, chị cũng không biết nên "đấu" zai hay "đấu" gái nữa, vì nếu đấu zai thì gái sẽ ngại mang tiếng "dại dai" mà không dám bỏ xiền, đấu gái thì ngoaì một số gái ngon như em với các em còn lại thì mấy gái già từ mấp mé chị trở lên khó mà kiếm được zai nào "dũng cảm" lắm:)). Tốt nhất em cứ đấu ngầm trong bóng tối đi, lợi dụng một số bót boi hót gơn mà tăng quỹ em à, cho em toàn quyền muốn bán ai thì bán.
E hèm, em mà tổ chức đấu được cả...chỗ nằm nữa thì đảm bảo xiền cứ là không phải nghĩ=))

Shachou
16-12-2010, 09:55
Báo cáo là em đổi chuyến bay, 18g35 sẽ có mặt tại Hải Phòng.
Em sẽ mang khăn qua thẳng nhà lãnh đạo luôn.

@ Đại ca thik: Của em là từ số 25 - 27 nhé. Có thể join ăn tối rồi tụi em đi xe máy lên.

@ Nhà Gà có đi xe máy thì mình cùng đi cho có đồng đội. Cho mình xin số của ai đó bên nhà gà. Số của mình : 0913 01 0001

thik_di_choi
16-12-2010, 10:25
@ Nhà Gà có đi xe máy thì mình cùng đi cho có đồng đội. Cho mình xin số của ai đó bên nhà gà. Số của mình : 0913 01 0001

Đội này là gà mờ, bị làm thịt rồi ở HP chứ không phải đội gà xì tin trên Phượt

bụi đường ca
16-12-2010, 12:43
Ai có ảnh mem nhà mình thì send cho em đc kô. Em bận quá nên không có time sớt lại.

Hương xưa
16-12-2010, 14:05
Đây có một số mặt mốc, em xem có dùng được gì không nhá:D
https://www.phuot.vn/album.php?albumid=1621

ellvis000
16-12-2010, 15:25
Chiều mai đoàn LD và PHP lên đường đi du hí, tổ chức sinh nhật PHP ở MC, những ai không đi được cùng chúc đoàn ra đi mã đáo thành công :D.
Những người không đi MC, cùng tổ chức sinh nhật PHP tại Hải Phòng đê. Chiều tối thứ 7 ngày 18/12 (beer) tại Hải Phòng???

Go-go-go
16-12-2010, 15:35
Chiều mai đoàn LD và PHP lên đường đi du hí, tổ chức sinh nhật PHP ở MC, những ai không đi được cùng chúc đoàn ra đi mã đáo thành công :D.
Những người không đi MC, cùng tổ chức sinh nhật PHP tại Hải Phòng đê. Chiều tối thứ 7 ngày 18/12 (beer) tại Hải Phòng???

Em cũng không đi xin đăng ký chân Offline ở nhà.

Danh sách

1. Ell
2. Go
....
Rủ rê, gạ gẫm, lôi kéo những người ở nhà nào.

voongsenh
16-12-2010, 15:53
Báo cáo là em đổi chuyến bay, 18g35 sẽ có mặt tại Hải Phòng.
Em sẽ mang khăn qua thẳng nhà lãnh đạo luôn.

@ Đại ca thik: Của em là từ số 25 - 27 nhé. Có thể join ăn tối rồi tụi em đi xe máy lên.

Vậy là cô ko đi oto cùng cả nhà hả ? Nếu thế đúng 19h30 có mặt ở 424 Nguyễn trãi ăn nhậu rồi ...ha há
Đội Hn đi cùng xe với Hp là :
* Voongsenh
* Mai hương
* Codet
* Bạn voongsenh có thể +++++ xxxxxx

https://i908.photobucket.com/albums/ac287/voongsenh/mocchau61-1.jpg

Go-go-go
16-12-2010, 15:54
Kế hoạch vạch ra cho những men ở nhà:

1. Ăn nhậu (Hải Sản, Rắn ở Kiến Thụy, đồ ăn Ý, đồ ăn Hồng Kông ở Minh Khai, Chen,..)
2. Cùng nhau xem fun clip về PHP của Anh Bụi.
3. (Uống Trà đạo ở Nam Giao, buôn bán chém gió,...option khác)
4. Nam thanh nữ tú giao lưu và học hỏi đến khua :D.
... còn nữa.

cuongtax
16-12-2010, 16:26

1. Ăn nhậu (Hải Sản, Rắn ở Kiến Thụy, đồ ăn Ý, đồ ăn Hồng Kông ở Minh Khai, Chen,..)
... còn nữa.
Em ơi, anh ý kiến thêm cả mục chém bão vào nữa cho đông vui nhỉ...

tieu yeu
16-12-2010, 17:07

... còn nữa.

Ơ.. mình tưởng Nam Giao cháy rồi mà bạn, mình thích Vô Thường hơn :P

Hương xưa
16-12-2010, 17:11
Em ơi, anh ý kiến thêm cả mục chém bão vào nữa cho đông vui nhỉ...

Cường "không thông" lặn đi đâu mà dài hơi thế, vừa ngoi lên đã thấy ném đá hội nghị rồi.

Tommy_ngo
16-12-2010, 17:22

... còn nữa.

Cô Go show hàng kinh quá , kể ra có món đậu phụ mắm tôm nữa thì ngon . Có mua bản quyền ko Anh bán cho :LL

minsk79
16-12-2010, 20:28
Em cũng không đi xin đăng ký chân Offline ở nhà.

1. Ell
2. Go
3. Minsk
4. H2Q
5. ....
Rủ rê, gạ gẫm, lôi kéo những người ở nhà nào.

Tommy_ngo
16-12-2010, 22:00
1. Ell
2. Go
3. Minsk
4. H2Q
5. Tép ở nhà em off với các bác , các cô và chú nhá :LL

HoangTung76
16-12-2010, 23:26
Kính gửi chị Kia và bác Thik :
Rất lấy làm xin lỗi các lãnh đạo và toàn thể ACE nhà mình.
Vì có lý do đột xuất công việc cá nhân, nên em đành xin lỗi ngày mai không cùng mọi người đi MC được, em rất tiếc, nhưng công việc này quá quan trọng, rất mog các lãnh đạo và mọi người thông cảm cho e nhé.

Tommy_ngo
17-12-2010, 00:15
Cao nguyên Mộc Châu nằm cách Hà Nội khoảng 190 km, một đoạn đường không ngắn nhưng nhiều bạn trẻ Hà Nội vẫn chọn cách đi xe máy tới đây. Cao nguyên xanh mướt này như có sức cuốn hút mãnh liệt, mùa nào tới đây cũng đều thích thú .

1. Phương tiện di chuyển

- Nếu là người yêu thích du lịch bụi, bạn có thể đi xe máy, thẳng đường Nguyễn Trãi, Thanh Xuân, dọc theo Quốc lộ số 6 là tới. Đường đi thẳng, không khó đi.

- Đi không dừng nghỉ sẽ mất khoảng năm, sáu tiếng. Nếu vừa đi vừa dừng lại chụp ảnh, nghỉ ngơi thì mất từ sáng đến chiều, khoảng tám đến mười tiếng.

- Ngoài ra bạn có thể di chuyển bằng ôtô tại bến xe khách Mỹ Đình hoặc nhà khách Sơn La nằm đường Nguyễn Trãi. Thanh Xuân. Giá vé ôtô từ 80.000 đến 100.000 đồng.

- Bạn có thể thuê xe máy tại cách khách sạn để đi lại, tham quan các địa danh tại Mộc Châu.

2. Địa chỉ nhà nghỉ:

Huyện Mộc Châu có hai thị trấn là Thị trấn Mộc Châu và Thị trấn Nông trường, mỗi nơi cách nhau khoảng 3 km. Các khách sạn như Công Đoàn, Hương Sen hoặc những nhà khách nhỏ ở cả hai thị trấn đều có đầy đủ tiện nghi, điều hòa, nước nóng với giá từ 160.000 đến 250.000 đồng.

3. Món ngon Mộc Châu:

- Đặc sản ở cao nguyên này là bê chao, giá 100.000 đồng một đĩa, thịt trâu hầm lá chua, giá 50.000 đồng một bát, gà đồi, cá suối và rau cải xanh ngọt mát.

- Hai quán ăn ngon nổi tiếng là quán 64 và quán 70 nằm trên đường Quốc lộ 6 từ Hà Nội lên Mộc Châu, cách ngã ba thị trần khoảng năm đến bảy km. Giá cả ở hai quán này tương đương nhau.

4. Địa chỉ chỗ chơi:

- Bản Loóng Luông nằm trên đường Quốc lộ 6 có nhiều rừng đào, rừng mận bạt ngàn.

- Xã Tân Lập, Bản Ôn nằm trên đường vào thị trấn nông trường Mộc Châu có địa danh Ngũ Động và nhiều cánh đồng hoa dã quỳ, trạng nguyên, hoa cải.

- Thiên đường hoa cải ở bản Ba Phách với hàng chục mẫu ruộng lớn trồng toàn hoa cải. Bản nằm trên đường Quốc lộ 6, gần quán ăn 70, cách ngã ba thị trấn 5 km. Các bạn đi theo hướng lên Mộc Châu, khi nào thấy biển Công ty chè Mộc Châu thì rẽ vào con đường nhỏ đối diện. Đường đi vào bản quanh co, hơi khó đi nhưng bạn có thể yên tâm đi ôtô bảy chỗ vào tận bản.

- Nông trường với những đồi chè xanh mướt mát và dã quỳ nở vàng triền đồi.
5. Quà mua về:

- Bánh sữa, mật ong, sữa tươi, chè tuyết...

6. Những điểm cần chú ý:

- Các bạn tới tham quan, ngắm cảnh không nên làm ồn cũng như không tự ý xem xét cảnh quan xung quanh nhà người dân tộc. Không nên cho người lạ cầm xem máy ảnh và các đồ vật giá trị của mình. Không nên ở quá lâu, từ hai, ba tiếng tại một bản.

- Khoảng giữa tháng một dương lịch, hoa đào hoa mận sẽ nở trắng trời Mộc Châu rất đẹp. Trước khi đi, nên xem dự báo thời tiết trước khi lên đường và nên chọn những ngày nắng để xuất phát. Nếu gặp sương mù, nên đi tốc độ vừa phải, không nên đi quá nhanh hoặc quá chậm và chú ý bật đèn pha để các xe khác nhìn thấy.

Trích nguồn : Ngôisao.net

Hương xưa
17-12-2010, 01:56
Kính gửi chị Kia và bác Thik :
Rất lấy làm xin lỗi các lãnh đạo và toàn thể ACE nhà mình.
Vì có lý do đột xuất công việc cá nhân, nên em đành xin lỗi ngày mai không cùng mọi người đi MC được, em rất tiếc, nhưng công việc này quá quan trọng, rất mog các lãnh đạo và mọi người thông cảm cho e nhé.

Nhà có nguy cơ cháy hả Tùng ơi? (không biết ma nào "xì" cho gấu nhà MC thế không biết :()

bụi đường ca
17-12-2010, 07:39
Clip em làm xong.

Dep Cao Su
17-12-2010, 07:54
Ngày 18 em bận, không đi MC được. May quá có nhóm nhỡ tàu ở nhà. em xin tham gia với nhóm off ở Hải Phòng.

bụi đường ca
17-12-2010, 08:14
Em cần ảnh Xanh, Tax. Ai có gửi em link.

Go-go-go
17-12-2010, 08:45
http://s476.photobucket.com/albums/rr122/tranghp83/Cat%20Ba%202010/

Đây là link ảnh vụ câu cá Cát Bà anh có nhặt được bức nào thì nhặt nhé.

Go-go-go
17-12-2010, 08:48
Em xin chúc PHP nhà mình lên đường may mắn, vui vẻ, đánh đâu thắng đó, đến đâu diệt đó :D.
Happy birthday PHP! Bé lên 2 bé đi uống sứa :D.

ellvis000
17-12-2010, 09:08
Cập nhật danh sách SN PHP tại Hải Phòng:
1. Ell
2. Go
3. Minsk
4. h2q
5. Tun
6. Tam_Tre
7. Bạn của Ell
8. Tồ
9-10. Bạn của Tồ
11. Sasch
12. Dép
13. Blackcat
14............
Tiếp đê......(beer)

greenline
17-12-2010, 09:17
Dự báo thời tiết mấy ngày tới trên Mộc Châu Sơn La khá đẹp cho việc đi chơi và chụp ảnh. (c)

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47754

Nhà mình nhớ mang khăn, áo phao chống lạnh nhé. Đồ càng sặc sỡ thì càng đẹp. :) Nhắc lại một số đồ cần chuẩn bị nhỉ:

@Lờ đờ: Đĩa nhạc Phượt và Mây, nhạc nhảy, projector + màn hình, rượu, nước, ...
@Hương: Đầu karaoke, micro, list bài hát, đồ chơi, ...
@Cỏ: Bếp gas, nồi, ...
@Tôm: Dây thừng, ...

Còn gì nữa không nhỉ?

@Bụi: Gì chứ đồ cổ vứt đi như bọn anh thì không ai thèm chụp ảnh đâu em. :))

HoangTung76
17-12-2010, 09:34
Không phải bạn ơi, chuyện công việc ấy mà, lại lỡ hẹn với bạn lần nữa rồi, hẹn dịp khác gần đây nhé.

Nhà có nguy cơ cháy hả Tùng ơi? (không biết ma nào "xì" cho gấu nhà MC thế không biết :()

Go-go-go
17-12-2010, 09:36
1. Ell
2. Go
3. Minsk
4. h2q
5. Tun
6. Tam_Tre
7. Bạn của Ell
8. Tồ
9-10. Bạn của Tồ
11. Sasch
12. Dép
13. Blackcat
14............
Tiếp đê......(beer)

Đề nghị lần sau ah Ell viết số 11 và 12 cách xa nhau ra nhé :LL

Em mới nhớ ra trên đường Lê Hồng Phong có quán vỉa hè mới mở quây bằng bạt nhưng rất đông khách. Hay đội ở nhà mình đi thử nghiệm quán mới nhé. Em nghĩ chắc ngon bổ rẻ và gần gũi thiên nhiên.

Em đi qua nhìn thấy có món thịt xiên nướng (thịt gì em không biết). Mình có thể biến tấu từ món thịt xiên thành gameshow, vừa ăn vừa chơi. Cơ bản vẫn là 1 nam 1 nữ ăn hết xiên thịt nhưng cách thức có thể thay đổi tùy hứng người dẫn chương trình nhỉ. Anh Ell chuâả bị quà cho ace ở nhà chơi game mừng SN nhé :D.

co_mem
17-12-2010, 09:36
Chiều nay lên đường rồi, hồi hộp quá :)

HoangTung76
17-12-2010, 09:37
Thêm tớ nữa rồi, lại bị lỡ đò ở nhà

1. Ell
2. Go
3. Minsk
4. h2q
5. Tun
6. Tam_Tre
7. Bạn của Ell
8. Tồ
9-10. Bạn của Tồ
11. Sasch
12. Dép
13. Blackcat
14............
Tiếp đê......(beer)

Thần Rùa
17-12-2010, 09:39

... còn nữa.

Em chưa biết có tham gia được không nên chỉ hóng thôi ạ (vì đợt này có mấy bạn F10 nhà em xuống HP chơi, em đang rủ tham gia SN cùng PHP nhưng chưa có ý kiến).
3. Nam Giao bị cháy rồi chị ơi .... chuyển sang Vô Thường trong ngõ cống Kiều Sơn 193 Văn Cao.
4. Đến khuya là mấy giờ hả chị.
....

Hương xưa
17-12-2010, 10:10
Em chưa biết có tham gia được không nên chỉ hóng thôi ạ (vì đợt này có mấy bạn F10 nhà em xuống HP chơi, em đang rủ tham gia SN cùng PHP nhưng chưa có ý kiến).
3. Nam Giao bị cháy rồi chị ơi .... chuyển sang Vô Thường trong ngõ cống Kiều Sơn 193 Văn Cao.
4. Đến khuya là mấy giờ hả chị.
....
Không nên đi khuya quá, 1 hoặc 2h về thôi cho nó...sớm:D.

Kiara
17-12-2010, 10:13
Đội ở nhà nhớ chuẩn bị súng ống, đồ nghề để cùng chiến truyền hình trực tiếp giữa 2 đầu cầu nhé, chị e là nửa đêm mà phải chạy lên Mộc Châu thì bách nhục lắm đấy :LL

Ở nhà có cần băng rôn SN không, treo lên ở quán rượu mực cho thiên hạ sợ.
Mà kể ra PHP cũng hoành nhể, làm trọ gì có loại SN nào mà truyền hình 2 đầu cầu dư thế đâu chứ, chẹp :))

ellvis000
17-12-2010, 10:31
Đội ở nhà nhớ chuẩn bị súng ống, đồ nghề để cùng chiến truyền hình trực tiếp giữa 2 đầu cầu nhé, chị e là nửa đêm mà phải chạy lên Mộc Châu thì bách nhục lắm đấy :LL

Ở nhà có cần băng rôn SN không, treo lên ở quán rượu mực cho thiên hạ sợ.
Mà kể ra PHP cũng hoành nhể, làm trọ gì có loại SN nào mà truyền hình 2 đầu cầu dư thế đâu chứ, chẹp :))

Đội ở nhà toàn dân bị nhỡ tầu, nhỡ xe, không thể theo kịp ACE LD ở MC được, LD ăn chơi nhảy múa ở xa có tài "chợ" gì gì thể hiện quan tâm đến các em ở nhà không nhể :D???
@Kopiko: Dạo này chuẩn bị lấy vợ hay sao mà mất hút thế, tham gia đội SN ở HP đi để phụ trách băng rôn chứ nhỉ.
@GO: Quà cáp, trò chơi, chương trình ăn chơi thế nào cũng cần phải có bàn bạc cụ tỉ, đội ở nhà tối nay off caphe để chẩn bị cho ngày mai đê.
@all: Hẹn nhau tối nay (thứ 6 ngày 17/12) lúc 8h ở 23 Lê Đại Hành nhé. Mọi người cho ý kiến đê???

Kiara
17-12-2010, 10:36
Cả nhà mang áo Phượt đi nhé, lạnh thì mặc ở ngoài vậy, bây giờ đang mốt thế đấy, mặc thế mới là xoành điệu.
Khiếp, xem ảnh Mộc Châu của các bạn, xoành điệu kinh cơ :))

Đội ở nhà trưa nay qua nhà chị lấy rượu nhé, khi đi nhớ mang theo can, nhà chị không có cái đựng.

Guốc Mộc
17-12-2010, 10:37
Các Bác Ơi không nhớ tới em ah!!! Em cũng đang ở nhà nè! hii Em ở nhà có khi Sinh Nhật cò hoành hơn MC hí hí hí... Chúc Các Bác đi đường an toàn may mắn! Vui chơi theo kiểu thác đổ về xuôi cho chúng em ở nhà hóng với nhé!:bd

ellvis000
17-12-2010, 10:44
Các Bác Ơi không nhớ tới em ah!!! Em cũng đang ở nhà nè! hii Em ở nhà có khi Sinh Nhật cò hoành hơn MC hí hí hí... Chúc Các Bác đi đường an toàn may mắn! Vui chơi theo kiểu thác đổ về xuôi cho chúng em ở nhà hóng với nhé!:bd

(beer)(beer) Quên là quên thế nào! chú Guốc ở nhà phụ trách âm thanh, nhảy nhót rồi. Chú rủ rê Khánh và ai ai nữa để cho cả nhà xôm tụ nhé (c).

bụi đường ca
17-12-2010, 11:52
Em ở nhà, sẽ copy phiên bản clip cho đội ở nhà xem. HEHEHEHEHE! Lần này thay đổi toàn bộ nội dung clip, không chuyên án gì nữa, chỉ có show hàng là show hàng.

Go-go-go
17-12-2010, 12:00
1. Ell
2. Go
3. Minsk
4. h2q
5. Tun
6. Tam_Tre
7. Bạn của Ell
8. Tồ
9-10. Bạn của Tồ
11. Sasch
12. Dép
13. Blackcat
14. Hoangtung76
15. Guốc
16. Mộc Lan
17. Bụi
18....

Miss
Kop
Wayback
Olo
lolo
.... còn ai nữa nhỉ nhẩy vào đăng ký đê.

Tối nay trước khi đi off em sẽ chạy qua quán đó xem địa hình thế nào, món ăn ra sao, có chơi được không,... rồi báo cáo lại cụ thể cho team LD nhé.

Quat
17-12-2010, 14:02

Tối nay trước khi đi off em sẽ chạy qua quán đó xem địa hình thế nào, món ăn ra sao, có chơi được không,... rồi báo cáo lại cụ thể cho team LD nhé.

Ơ thế bạn Go ko đi MC à ???

Go-go-go
17-12-2010, 14:23
Ơ thế bạn Go ko đi MC à ???

Hì PHP nhà em học đảng và chính phủ: Tiền tuyến xung phong - Hậu phương vững chắc :D. Em làm hậu phương ở nhà anh ạ.

Thần Rùa
17-12-2010, 14:38
Em đăng ký 02 slot tối nay cafe Lê Củ Hành nhé. Quán nào vậy các bác, cạnh cầu thang à ?

wayback
17-12-2010, 14:44
1. Ell
2. Go
3. Minsk
4. h2q
5. Tun
6. Tam_Tre
7. Bạn của Ell
8. Tồ
9-10. Bạn của Tồ
11. Sasch
12. Dép
13. Blackcat
14. Hoangtung76
15. Guốc
16. Mộc Lan
17. Bụi
18....

Miss
Kop
Wayback
Olo
lolo

:D Giá như em phân thân được thì em cũng đăng ký ngay.
Chúc mọi người ở nhà oánh chém vui vẻ(beer)(beer)

ellvis000
17-12-2010, 14:58
Em đăng ký 02 slot tối nay cafe Lê Củ Hành nhé. Quán nào vậy các bác, cạnh cầu thang à ?

Tối nay, chú cứ đến số 23 phố Cây Củ Quả gọi cho anh nhé. Anh đến đúng 8h chờ mọi người mà (beer).

ellvis000
17-12-2010, 15:16
@ All: Guốc -> âm thanh; Bụi -> clip; Go -> trò chơi, đồ nhậu và quỹ; HoangTung -> MC; Ell -> băng rôn; Minsk79 -> Nhóm đi thăm quan nhà thờ họ Mạc ở Kiến Thụy (chiều bắt đầu từ 14h, sau đó về thẳng chỗ ăn chơi, nhậu nhẹt). Ai rảnh thì đăng ký với Minsk để đi. Mọi người chuẩn bị sẵn sàng để buổi SN PHP tại Hải Phòng được vui vẻ, hoành tráng. Mọi người có gì vướng mắc thì tối nay cùng bàn bạc, xử lý nhé (beer).

HoangTung76
17-12-2010, 17:27
Chúc nhà mình lên đường may mắn, vui chơi nành mạnh, và vui vẻ nhé.
@ Mr ell : Tối mai bắt đầu mấy giờ nhể, để tớ còn lên lịch nhé

Tiienchung
17-12-2010, 17:50
Tường thuật trực tiếp lễ xuất quân của đội PHP nhà ta đi Mộc Châu sinh nhật năm thứ 2 của PHP . Trước tiên kiểm điểm những ai đi muộn làm mọi người chờ rất lâu. Lần này chỉ nhắc nhở ko phạt, lần sau sẽ có kỷ luật chặt chẽ.Hiện giờ là 5.45pm , xe đang đi qua Quán Toan. Đoàn PHP sẽ lên Hà Nội giao lưu cùng Tw của Phượt trên HN. Đoàn sẽ cập nhật liên tục ở mọi chặng đường....

miss-simple
17-12-2010, 19:37
18 là số tuyển của Mít.

Tiienchung
17-12-2010, 21:20
E hèm,
Vớ được hàng công nghệ cao của địch trânh thủ phá đê.
Hiện nay đội HP đan nhậu nhẹt bét nhè, mười phần đã toi đến chín, đại diện TW gồm có bác CVN, XXXa night, bác Quạt Tai voi, Hero, bác Sềnh, các chị em Black, Ong, super SU ...và một số ACE mà em say quá không kịp nhớ. Lờ đờ CVN chạy sô về sớm, để lại tàn quân vẫn đang say sưa chém gió chưa muốn lên đường. ảnh ọt nhiều nhưng sẽ sâu sau, không biết bao giờ mới tiến về Hòa Bình được.
Ghi chú, Hương đâng xài hàng công nghệ cao của Tiênchung, nhà quê không quen dùng đồ xịn nên chữ nghĩa chạy lung tung cả, ACE đại xá nhá

CVN
17-12-2010, 22:16
Giờ nhà cháu cũng vừa về đến nhà. Chúc cả nhà đi chơi vui vẻ!

Hương xưa
17-12-2010, 22:17
Anh chị em ở nhà đang ọp Lê Củ hành phải không, thấy có Mit và anh Ép trông nhà. Sinh nhật PHP sẽ hoành tráng vui vẻ ở cả 2 đầu cầu nhá. Đoàn tiền tuyến đã lên xe (chạ biết có sót ai không nữa, tây quá rồi), đang tiếp tục chém gió "trên từng cây số", đoàn hậu phương ở nhà ăn chơi thác loạn nhớ báo cáo Lờ đờ và ACE nhá, vui chơi không được gây "hậu quả nghiêm trọng" :D.

kopiko
17-12-2010, 22:41
ối òy ôi :D,thế là vẫn có trò chơi,mai đội hình ở nhà có khi làm nồi lẩu ngồi cổ vũ bóng đá các anh các chị nhể,tầm giờ đấy có vẻ đẹp :D,sau đó có nhu cầu gì thì chúng ta cùng nhau giải quyết tiếp,chẳng hạn Vn thắng thì đua xe(đạp),Vn thua thì cùng nhau "khóc"

trungktb
17-12-2010, 23:42
1. Ell
2. Go
3. Minsk
4. h2q
5. Tun
6. Tam_Tre
7. Bạn của Ell
8. Tồ
9-10. Bạn của Tồ
11. Sasch
12. Dép
13. Blackcat
14. Hoangtung76
15. Guốc
16. Mộc Lan
17. Bụi
18....

Miss
Kop
Wayback
Olo
lolo

em dân hp,độc hành,đang muốn đi du lịch đây đó,may đúng dịp off,các bác cho em tham gia với nhé.trung 0934519996.ban tổ chức cho em xin tin nhắn nha
p/s em gõ bằng mobile nên có gì sơ xuất các bác thông cảm

Shachou
17-12-2010, 23:48
PHP đã đặt chân đến khách sạn chăn ấm nệm êm.
:))

greenline
18-12-2010, 04:41
Đoàn quân PHP ào ạt tiến về giải phóng Mộc Châu. Các lực lượng xung phong mãnh liệt nhằm thi đua lập thành tích chào mừng ngày sinh nhật trọng đại lần thứ 2. Dẫn đầu bây giờ là binh chủng hạng nặng của Thik đại nhân. Hỏa lực của anh tung ra mãnh liệt khiến quân thù bạt vía. Bản thân phóng viên cũng kinh hãi éo ngủ được đành phải dậy viết bài tường thuật. Loáng thoáng trong tiếng của dàn cachiusa ầm ĩ chúng tôi nghe tiếng cựa mình thổn thức, hắt xì hơi tức ngực và cặp mắt thao láo của đồng đội bên cạnh anh.

Vãi hàng!

ellvis000
18-12-2010, 08:56
ACE PHP tham gia SN PHP tại Hải Phòng, Đúng 18h ở Nhà hàng Trọng Khách, số 35 Nguyễn Đức Cảnh nhé. Liên hệ cho Ell: 0989197773 hoặc Go 0916291183.
Ai đi nhà thờ họ MẠc thì liên hệ với Minsk 0982848479. Tập trung lúc 14h tại Đài Tưởng niệm đường Lạch Tray, đi đến khoảng 17h30 về thẳng Trọng KHách ăn chơi nhé.

ellvis000
18-12-2010, 09:07
ối òy ôi :D,thế là vẫn có trò chơi,mai đội hình ở nhà có khi làm nồi lẩu ngồi cổ vũ bóng đá các anh các chị nhể,tầm giờ đấy có vẻ đẹp :D,sau đó có nhu cầu gì thì chúng ta cùng nhau giải quyết tiếp,chẳng hạn Vn thắng thì đua xe(đạp),Vn thua thì cùng nhau "khóc"

Mất hút đi đâu bây giờ thò ra là chú ném đá vào hội nghị luôn đấy hả. Đi dự SN PHP tại HP đê chú em :T

minsk79
18-12-2010, 09:40
ACE PHP tham gia SN PHP tại Hải Phòng, Đúng 18h ở Nhà hàng Trọng Khách, số 35 Nguyễn Đức Cảnh nhé. Liên hệ cho Ell: 0989197773 hoặc Go 0916291183.
Ai đi nhà thờ họ MẠc thì liên hệ với Minsk 0982848479. Tập trung lúc 14h tại Đài Tưởng niệm đường Lạch Tray, đi đến khoảng 17h30 về thẳng Trọng KHách ăn chơi nhé.

Thế cứ đến dự SN xong rồi về không phải mang theo cái gì à?=))

kakathinh
18-12-2010, 10:40
Chào các Anh, chị phượt Hải Phòng, Tết Tây sắp tới, em ở Sài Gòn có chuyến khám phá thành phố hoa phượng đỏ Hải phòng. Rất mong anh chị tư vấn cho em địa chỉ thuê xe máy và khách sạn phù hợp với dân phượt nhé!Còn địa điểm, lịch trình, ăn uống em đã có kha khá thông tin từ nhà Phượt Hải Phòng rồi. Xin cám ơn rất nhiều.

Go-go-go
18-12-2010, 11:14
Đây là nội dung gameshow đội hậu phương bọn em định tổ chức chiều nay. Tiền tuyến xem và tham khảo nếu dễ chơi thì có thể áp dụng luôn trong tối nay ạ.

1. Soup tình yêu
Dụng cụ: 3 đĩa soup (sữa, canh tùy ý)
Cách thức:
- Chọn ra 3 đôi
- Không dùng tay, làm sao ăn hết soup trên đĩa và lau sạch đĩa.
- Đĩa đôi nào có phần sạch nhiều nhất thì thắng

2. Dùng ớt dập nến
Dụng cụ: 3 quả ớt tươi, 15 cây nến.
Cách thức:
- Chọn ra 3 người chơi, 3 người giúp đỡ
- Người giúp đỡ sẽ làm nhiệm vụ buộc ớt ngang đầu gối và giữa 2 chân của người chơi. Giúp giữ lửa cho các ngọn nến.
- Người chơi phải di chuyển và dùng ớt dập tắt nến.

3. Đua vịt
Dụng cụ: dây buộc
Cách thức:
- Chọn ra 3 đội, mỗi đội 3 người
- Buộc 2 đầu gối của từng người lại với nhau. Sau đó dùng dây buộc 3 người chơi lại với nhau theo chiều dọc. Mỗi người cách nhau 20cm.
- 2 tay cánh tay khép vào 2 bên hông, bàn xòe ra ngài vuông góc với cánh tay.
- Cả đội theo tín hiệ cùng di chuyển. Đội nào về đích trước thì thắng với điều kiện dây không được đứt.

4. Xếp mông
Dụng cụ: tấm bạt dài khoảng 5m.
- Chọn ra 3 đội chơi, mỗi đội 3 người
- 2 cổ chân bị buộc lại với nhau, 2 tay khoanh trước ngực
- Chỉ dùng mông và chân để di chuyển
- Người số 1 sẽ ngồi ở vạch xuất phát.
- Người số 2 di chuyển vượt qua người số 1 và đặt mông sát mông người số 1
- Người số 3 di chuyển qua 2 người kia và đặt mông phía trước mông người số 2
- 3 người trong đội luôn phải dính liền nhau không được có khoảng trống.
- Đội nào về đích trước sẽ thắng. Chú ý không dùng tay. Nếu có sự giúp đỡ của tay thì người đó phải trở lại điểm di chuyển trước.

Go-go-go
18-12-2010, 11:17

Em đính chính thêm khi đi mang theo:
- Chi phí dự kiến 250K ~ 300K
- Ai có nhu cầu ủng hộ thêm rượu hay gì nữa thì càng tốt.

ellvis000
18-12-2010, 11:46
1. Ell
2. Go
3. Minsk
4. h2q
5. Tun
6. Tam_Tre
7. Bạn của Ell
8. Tồ
9-10. Bạn của Tồ
11. Sasch
12. Dép
13. Blackcat
14. Hoangtung76
15. Guốc
16. Mộc Lan
17. Bụi
18. Miss
19. FBI
20. Trungktb
21......
Guốc vừa đặt xong phòng, các đồ nhậu và băng rôn.
Go ước chừng chuẩn, không cần chỉnh. Hẹn mọi người tối nay nhé (beer).

h2q
18-12-2010, 12:14
Em đăng kí tiếp số 21 ạ
21. Bạn h2q.

ellvis000
18-12-2010, 13:42
(beer) Hẹn mọi người lúc 18h tối nay tại tầng 7 nhà hàng Trọng Khách số 35 Nguyễn Đức Cảnh. Phòng này có bộ dàn karaoke và có view rất đẹp nhìn toàn cảnh thành phố Hải Phòng. Mọi người đến sớm, mang súng ống đi bắn làn kỷ niệm hoặc hát hò nhé (beer).

Hương xưa
18-12-2010, 18:28
Phóng viên báo "Con Ngan già" xin được gửi đến ACE ở đầu cầu hậu phương thân yêu những hình ảnh của Sinh nhật nơi "tiền tuyến", chúc đầu cầu hậu phương một sinh nhật vui vẻ, tươi trẻ, no nê, say mê, lê tê phê...

7h sáng hôm nay (sau một hồi buôn cao su cho đúng tinh thần PHP), đoàn tiền tuyến vất vả ăn sáng quần quật với phở gà, bún mọc...tráng miệng bằng một chầu cà phê dưa lê tại quán cà phê Bờm (mà không được nó mời ăn xôi mới đau):

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47764

Sau đó lên đường Mộc Châu thẳng tiến, bỏ qua trạm dừng chân dự tính là Thủy điện Hòa Bình, với lí do hồn nhiên: Điện thì có cái trọ gì mà xem. Điểm dừng chân đầu tiên là Cao Phong, nơi có đặc sản cam Cao Phong nổi tiếng (ngọt như lời đường mật zai gái nhà ta vưỡn tán nhau):

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47766

Tranh thủ "sâu hàng" gái ế đê:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47767

Chiến lợi phẩm mang theo là một cơ số cam, mua có ăn trộm có...chẹp, chuyện này không nên khai ra dưng mà lương tâm nghề nghiệp không cho phép tại hạ bưng bít sự thật:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47765

Hương xưa
18-12-2010, 18:38
Sau khi hả hê với thành tích bất hảo trên, cả đoàn lại tiếp tục lên đường, tuy nhiên chuyến xe cũng không hẳn là bình yên lắm vì có sự cố "khủng bố", nữ quái này có lẽ là đệ cứng của Bil Laden lạc sang đây, uy hiếp đoàn tiền tuyến để cướp...cam, bản thân phóng viên nếu không xì ra 3 cái kẹo gừng để thoát thân thì cũng khó toàn mạng để làm chương trình này:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47768

Sau khi bị cớm chìm "Cường Tắc" vô hiệu hóa, y thị tiếp tục bám theo đoàn đến điểm dừng tiếp theo để cướp...bữa trưa,, may sao có cao thủ võ lâm "Sềnh đại hiệp" xuất hiện kịp thời hạ gục y thị, cứu nguy cho đoàn tiền tuyến:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47771

Sau khi dẹp xong nạn khủng bố, đoàn đổ bộ an toàn vào quán ăn 64, quán ăn bên ngoài giản dị nhưng trong lại rộng rãi và nên thơ đáng ngờ:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47770

Bên ngoài là khung trời Mộc Châu đẹp như tranh vẽ (tiếc rằng máy ảnh lởm quá):

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47769

Hương xưa
18-12-2010, 18:47
Sau khi no say, đoàn tiền tuyến vất vả, vật vã lê những tấm thân nặng nề vì...ăn uống lên xe, điểm dừng chân tiếp theo là bản Ba Phách với đồng cải trắng đẹp mê hồn (nghĩa là trước khi đoàn quân bất hảo này đổ bộ xuống):

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47772

Thật đau lòng cho cánh đồng hoa cải khi phải đối mặt với vô số kẻ tự cho là mình đẹp và cơ man kẻ tự cho là mình...chụp ảnh đẹp (viết xong bài này em té ạ). Còn đây là hai tên đầu đảng, đã chả lo bảo ban đệ tử lại còn hí hửng bêu gương:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47773

Còn đây là những vạt dã quỳ và trạng nguyên rực rỡ (may mà bọn chúng vội vã không dừng xe lại chứ không thì cũng tan một đời bướm nát một đời hoa :D):

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47774

Hương xưa
18-12-2010, 19:03
Sau cánh đồng hoa cải là đồi chè thơ mộng cũng chịu chung số phận:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47776

Bắt được "trà hoa nữ" đi lạc:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47777

Nam thanh nữ tú tha hồ xõa trên thảm cỏ xanh rì:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47781

Hò hét mãi mới tập trung được từng đây mạng:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47782

Cỏ ở đây cũng khác với cỏ ở quê iem, trông nõn nà mơn mởn yêu thế cơ:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47780

Xa xa là thung lũng tràn đầy màu sắc:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47783

Còn đây là bò đang ăn...Cỏ (chạ biết nó có thấy ngon hông):

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47784

Hương xưa
18-12-2010, 19:05
Không lừa được bò thì ấm ức bỏ ra đồi định đóng giả "bù nhìn" xem có lừa được anh nông dân nào kém mắt không:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=47778

Sau khi tàn phá ngọn đồi, cả đoàn lại lục tục kéo về khách sạn Công đoàn Nông Trường Mộc Châu, chuẩn bị âm mưu cho chương trình thác loạn về đêm. Phóng viên tranh thủ khoảng thời gian ít ỏi (hi sinh cả những nhu cầu...tối thiểu nhất) để tác nghiệp, mong phanh phui mọi chuyện để ACE ở nhà được biết. Thời gian gấp gáp và áp lực nặng nề (đầu đảng dí tận trán giao nhiệm vụ òi), có gì không phải ACE lượng thứ, đêm nay mà toàn mạng tại hạ xin tiếp tục sứ mạng hiểm nguy này :)).