PDA

View Full Version : Dân Hải Phòng buôn chuyện (phần 3 )

Pages : 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9

minsk79
09-03-2011, 17:38
Báo cáo cả nhà Đoàn đi Nhìu Cồ San bọn em đã về đến nhà an toàn. xin gửi các bác một số hình em chụp trên đường.
Con đường đá do người Pháp làm để thu hoạch thảo quả.

https://farm3.anhso.net/upload/20110309/17/o/anhso-172756_IMG_0712-qpr.jpg

Trên đường đi gặp rất nhiều hoa rụng, em không biết đây là hoa gì.

https://farm3.anhso.net/upload/20110309/17/o/anhso-173409_IMG_0777-qpr.jpg

Còn đây là cánh rừng thảo quả của bà con người Mông.

https://farm3.anhso.net/upload/20110309/17/o/anhso-173416_IMG_0554-qpr.jpg

Đặc biệt thành công nhất trong chuyến đi lần này có lẽ là thím Ell nhà ta, không biết có phải là do bài khấn trước khi đi linh nghiệm hay không, mà sau 38 mùa xuân tìm kiếm Thím nhà ta đã tìm thấy một nửa của mình. Đây có lẽ là hình ảnh lãng mạn nhất trong năm
Lời tỏ tình bên dòng suối.

https://farm3.anhso.net/upload/20110309/17/o/anhso-173423_IMG_0995-qpr.jpg

Liệu bạn gái này có đồng ý với lời tỏ tình của Thím Ell không?. Để trả lời câu hỏi xin mời các Bác soạn tin nhắn theo cú pháp.
XYZ_ A,B_ C
Trong đó XYZ là từ khóa của chương trình.
A : Là có.
B : Là không.
C : Có bao nhiêu người có cùng đáp án với bạn.
Rồi gửi tới số điện thoại 0313113113. Nhiều phần quà có giá trị sẽ được trao cho người có đáp án đúng và nhanh nhất. Cảm ơn các Bác đã theo dõi, em lượn đây.

thik_di_choi
09-03-2011, 19:08
Thông tin tuyến bay HP - DN đăng báo ngày mai cả nhà nhé. Trên báo em thì tin dài hơn chút, nhưng em đưa lên web đúng ý trọng tâm nhất rồi đó.

Chị Dương thích đi Mã và Sing thì có thể tham khảo giá vé nhà nghèo Tiger và Airasia ngay bây giờ. À, đấy là nếu chị không đi Sing hay VN airlines. Còn nếu nhà chị đi 2 cái nhà giàu kia thì vé lúc nào cũng ok.

Tốt nhứt là đi HAN-KUL-SIN_KUL-HAN bằng AA

ellvis000
10-03-2011, 11:03
LĐ, bác Thik...và đồng đội kính mến xem dư lào tháng 7,8 nghỉ hè gia đình ta tổ chức tour đi Sing - Malay cho các "của để dành" đi phượt với nhau một chuyến gọi là giao lưu xây dựng mối quan hệ giữa các phượt nhí và củng cố cũng như thắt chặt thêm tình anh em giữa các phượt phụ huynh.
Ước mơ của nhà cháu nhỏ bé thế thôi, mong sao thực hiện được thì sung sướng hết cõi mề :)

HongPhi cố gắng cưới (cõng cả trâu lẫn nghé) nhanh lên để nhập vào đội này, để tham gia cái gọi là:... giao lưu xây dựng mối quan hệ giữa các phượt nhí và củng cố cũng như thắt chặt thêm tình anh em giữa các phượt phụ huynh. :(
@ LD: Lại có DÂY nữa ra đời, LD xem xét tổ chức các loại DÂY off để báo cáo tình hình (beer).

thik_di_choi
10-03-2011, 15:25
HongPhi cố gắng cưới (cõng cả trâu lẫn nghé) nhanh lên để nhập vào đội này, để tham gia cái gọi là:... giao lưu xây dựng mối quan hệ giữa các phượt nhí và củng cố cũng như thắt chặt thêm tình anh em giữa các phượt phụ huynh. :(
@ LD: Lại có DÂY nữa ra đời, LD xem xét tổ chức các loại DÂY off để báo cáo tình hình (beer).

Chỉ có ông là mấy thích dây dợ thoai vì còn phải tự buộc mình chứ còn chẳng dây dưa gì hết =))

Kiara
10-03-2011, 15:26
Dây giề..., lờ đờ đang bận gỡ nút, 4C làm rối kụ nó hết cả dzồi, bực cực í......:D

Tommy_ngo
10-03-2011, 18:58
Nhà cháu có bán kéo ko cần gỡ . . . Và cũng để làm 1 số việc khác :))

Judy
10-03-2011, 23:37
Báo cáo các cụ, mai em được cho lên Thành phố chơi, các cụ có rảnh thì ăn trưa rồi cafe cho em đc hầu chuyện nhá. Hiện tại em có số cụ Cỏ, cụ Hoa gạo và cụ Thik thôi ạ, Em xin phép cứ ới 3 cụ này trước nhá.
Mong đc hầu chuyện các cụ ạ. :D

greenline
11-03-2011, 10:57
Báo cáo các cụ, mai em được cho lên Thành phố chơi, các cụ có rảnh thì ăn trưa rồi cafe cho em đc hầu chuyện nhá. Hiện tại em có số cụ Cỏ, cụ Hoa gạo và cụ Thik thôi ạ, Em xin phép cứ ới 3 cụ này trước nhá.
Mong đc hầu chuyện các cụ ạ. :D

Chẹp, tiếc là cụ bận rồi không ăn trưa kể chuyện cho em nghe được. :LL Nghe nói hôm qua đường 353 về HP tắc đường.

Vãi! :shrug:

greenline
11-03-2011, 22:07
Mai em chạy xe về chơi ở Đền Trạng ở Vĩnh Bảo. Có bác nào hứng thú không?

Thông tin tham khảo: Ðền Trạng Trình Quốc công Nguyễn Bỉnh Khiêm (http://haiphong.gov.vn/Portal/Detail.aspx?Organization=HVB&MenuID=902&ContentID=7698)

Judy
11-03-2011, 23:16
Chẹp, tiếc là cụ bận rồi không ăn trưa kể chuyện cho em nghe được. :LL Nghe nói hôm qua đường 353 về HP tắc đường.

Vãi! :shrug:

Kụ Xanh ơi, nó tắc đoạn nào vậy mà hôm qua kụ lọ mọ đường 353 làm chi đới :LL

Tommy_ngo
12-03-2011, 10:49
Mai em chạy xe về chơi ở Đền Trạng ở Vĩnh Bảo. Có bác nào hứng thú không?

Thông tin tham khảo: Ðền Trạng Trình Quốc công Nguyễn Bỉnh Khiêm (http://haiphong.gov.vn/Portal/Detail.aspx?Organization=HVB&MenuID=902&ContentID=7698)

Đêm hôm rồi Lão ko ngủ được mới thả mồi ai mà theo kịp :LL

banhdacua
12-03-2011, 12:17
Báo cáo cả nhà Đoàn đi Nhìu Cồ San bọn em đã về đến nhà an toàn. xin gửi các bác một số hình em chụp trên đường.
Con đường đá do người Pháp làm để thu hoạch thảo quả.
....

Cảm ơn các Bác đã theo dõi, em lượn đây.

Em xin phép góp gạo với bác Minsk bằng bài chém gió của em nhé. Chưa cóp đc ảnh nên văn chay thôi ạ. Có ảnh thì bác post lên nhiều nhiều nữa chứ, mới có vài cái thế kia. :))

"11-3-2011.
Về đến HN đã 4 ngày. Sao lâu thế!! Lại công việc, lại kẹt xe, lại cưới hỏi…và lại thấy nhớ rừng. Cũng là ngần ấy thời gian, 4 ngày cho 1 cung đường trekk : Nhìu Cồ San, Bát Xát, Lào Cai – Sàng Ma Pho – Nậm Xe, Phong Thổ, Lai Châu. Chúng tôi đã đi, đã đến và đã trở về. Những cái tên làng, tên bản Sàng ma sáo, Nhìu Cồ San, Sàng ma Pho, Trảng Phàng, Nậm Xe, những Mường Hum, Mường So…đã không còn lạ lẫm. Những gia đình người Mông, người Giáy như A Tráng, A Của, vợ chồng anh Nguyên, chị Quanh… cũng trở nên gần gũi. Yêu lắm những đôi mắt trong veo ngơ ngác của lũ trẻ khi mở to nhìn chúng tôi lạ lẫm. Thương lắm những cánh tay nhỏ xíu, đen nhẻm rụt rè xòe ra khi chúng tôi cho kẹo. Ấm áp lắm tấm lòng của những gia đình nơi ấy dành cho những người lạ chúng tôi.
Một chút ít thông tin: Nhìu Cồ San (tiếng Hà Nhì, nghĩa là Ba ngọn núi to; hay còn được biết đến với cái tên núi Sừng trâu) là dãy núi thuộc hệ thống Hoàng Liên Sơn, kéo dài từ Lai Châu sang Bát Xát - Lào Cai, có đỉnh cao hơn 2600m. Ở Bát Xát, núi có "hộ khẩu" ở địa phận 3 xã: Sàng Ma Sáo, Dền Sáng và Y Tý, trong đó Sàng Ma Sáo và Y Tý đều có thôn tên là Nhìu Cồ San (có vẻ NCS của Y Tý được biết đến nhiều hơn).

Đầu thế kỷ 20 miền Tây Bắc vẫn còn là một xứ sở hoang sơ, hoàn toàn cách biệt với đồng bằng. Phong Thổ khi ấy có lẽ là một trong những địa danh xa xôi nhất, hoang vu nhất, nhưng lại chiếm giữ một vị trí chiến lược trấn giữ biên giới phía Bắc. Năm 1927, người Pháp huy động hàng ngàn dân phu người Mèo Thái trong vùng làm một con đường mòn vượt dãy Hoàng Liên Sơn, nối liền Phong Thổ với thung lũng Mường Hum (thuộc huyện Bát Xát Lao Cai). Thời ấy, đây là con đường liên lạc duy nhất giữa hai tỉnh Lao Cai và Lai Châu. Tổng cộng chiều dài con đường này là 80 km, tuy nhiên giờ chỉ còn 30 km là giữ được tình trạng nguyên thuỷ của nó, hàng vạn tảng đá cuội xếp chặt vào với nhau, trơ trơ ra với nắng gió suốt gần một thế kỷ nay. 30 cây số đường rừng này cực kỳ hoang vu, vắt vẻo qua dãy núi Nhìu Cồ San, xuyên qua một cánh rừng già nguyên sinh.
Đó là những thông tin vội vàng google được vào buổi chiều trước khi lên đường, sau khi nghe Thị Nở thỏ thẻ “Cua ơi, có cung Nhìu Cồ San đấy đi không?”. “Khi nào đi?”. “Cho Cua 10 phút suy nghĩ rồi trả nhời ngay nhé, chiều nay đi đặt vé xe”. Thế là đi thôi chứ còn nghĩ gì nữa – Sẵn sàng cho 1 cung trekk mà không có tập chạy, tập leo, không test thể lực ).
Chúng tôi, 8 người, hăm hở cho chuyến hành trình vào con đường đá cổ xuyên rừng vượt dãy Hoàng Liên Sơn. Leader Hoàng Kòi, tổng quản mama Chuê, bác Ell, bác Mink, Tũn Béo, Sơn râu, Thị Nở, Banhdacua. Đôi chân của 8 chúng tôi đã cùng in dấu trên con đường đá tuyệt đẹp ấy.
Những buổi trưa dừng lại bên con suối, bắc bếp nấu 1 nồi mỳ xì xụp cùng nhau, nhâm nhi ly cafe, chia nhau ngụm trà gừng ấm nóng …Chà…Cực kỳ đáng nhớ đấy.
Đó là những buổi chiều cắm cúi leo dốc, hối hả, í ới giục giã nhau để tìm đường vào bản trước khi trời quá tối. Chân đau, vai đau, bụng đói. Lúc đấy mới thấy yêu thế cái ánh đèn điện tù mù đỏ quạch hắt ra từ những ngôi nhà trong bản, tiếng chí chóe của lũ trẻ con, và cả tiếng sủa nhặng xị của bọn chó khi nghe tiếng chân người lạ.
Những buổi tối ngủ bản, vừa ngủ vừa lo không biết bọ chó nó có hỏi thăm mình không (mặc dù đã được mợ Chuê đưa cho chai Soffel phòng thân). Giấc ngủ đến trong bản giao hưởng các tiếng ngáy với đủ các cung bậc trầm bổng . Để rồi sớm mai thức dậy lại tràn đầy hào hứng tiếp tục gói buộc balo và bước tiếp những con dốc, những triền núi khác.

greenline
12-03-2011, 16:29
Kụ Xanh ơi, nó tắc đoạn nào vậy mà hôm qua kụ lọ mọ đường 353 làm chi đới :LL

Kụ không lọ mọ ra đó làm gì cả, chỉ nghe nói thôi. Thấy cũng bẩu tiền cano ra đảo chém du khách gấp mấy lần ngày thường. (NO) Haiz, hội hè là kụ hơi sợ, già rồi bon chen chẳng may bọn trẻ nó đẩy cho 1 phát ngã thì khổ. :(

Đêm hôm rồi Lão ko ngủ được mới thả mồi ai mà theo kịp :LL

Lão tuy già nhưng cứ thích là đi, mấy đứa nhóc sao phải xoắn. :LL

Tommy_ngo
12-03-2011, 18:03
Kụ không lọ mọ ra đó làm gì cả, chỉ nghe nói thôi. Thấy cũng bẩu tiền cano ra đảo chém du khách gấp mấy lần ngày thường. (NO) Haiz, hội hè là kụ hơi sợ, già rồi bon chen chẳng may bọn trẻ nó đẩy cho 1 phát ngã thì khổ. :(

Lão tuy già nhưng cứ thích là đi, mấy đứa nhóc sao phải xoắn. :LL

Nhà Cháu chỉ sợ ko có chúng nó đi theo , Gió máy Cụ lại khổ cái thân thôi :LL . Dạo này Cụ cũng hay hóng chuyện thiên hạ nhỉ , Đường tắc chắc gì đã do lễ hội . Thế sắp hết hội chưa ? Nhờ Cụ tổ chức 1 chuyến ra đó hóng , từ bé đến lớn cháu chưa biết hòn Dáu như nào đấy . Có vài lời kính Cụ :))

ellvis000
12-03-2011, 23:37
.......
Chúng tôi, 8 người, hăm hở cho chuyến hành trình vào con đường đá cổ xuyên rừng vượt dãy Hoàng Liên Sơn. Leader Hoàng Kòi, tổng quản mama Chuê, bác Ell, bác Mink, Tũn Béo, Sơn râu, Thị Nở, Banhdacua. Đôi chân của 8 chúng tôi đã cùng in dấu trên con đường đá tuyệt đẹp ấy.
Những buổi trưa dừng lại bên con suối, bắc bếp nấu 1 nồi mỳ xì xụp cùng nhau, nhâm nhi ly cafe, chia nhau ngụm trà gừng ấm nóng …Chà…Cực kỳ đáng nhớ đấy.
Đó là những buổi chiều cắm cúi leo dốc, hối hả, í ới giục giã nhau để tìm đường vào bản trước khi trời quá tối. Chân đau, vai đau, bụng đói. Lúc đấy mới thấy yêu thế cái ánh đèn điện tù mù đỏ quạch hắt ra từ những ngôi nhà trong bản, tiếng chí chóe của lũ trẻ con, và cả tiếng sủa nhặng xị của bọn chó khi nghe tiếng chân người lạ.
Những buổi tối ngủ bản, vừa ngủ vừa lo không biết bọ chó nó có hỏi thăm mình không (mặc dù đã được mợ Chuê đưa cho chai Soffel phòng thân). Giấc ngủ đến trong bản giao hưởng các tiếng ngáy với đủ các cung bậc trầm bổng . Để rồi sớm mai thức dậy lại tràn đầy hào hứng tiếp tục gói buộc balo và bước tiếp những con dốc, những triền núi khác.

Nhớ, nhớ, nhớ ......những con đường, những người bạn dân tộc và mọi người quá :((:((:(( Mọi người có nhớ lời hứa lúc chia tay ở Hà Nội không vậy???. Đợi Chí Phèo và Thị Nở về để share ảnh rồi cùng vào Topic Hồi ức ......để cùng chia sẻ nhé.

Judy
12-03-2011, 23:54
Kụ Xanh ơi, thằng nào bẩu kụ để kụ phải lo lắng thế, kụ tát chết nó đi ạ, vé thuyền ra đảo có 50 - 60k/ người cả đi lẫn về thôi, hôm t4 em vừa đi xong (Kụ mua vé trên bờ thì đắt hơn là 60K do trả lương cho thằng bán vé, xuống tàu rồi trả tiền thì 50K, nhà em đi 12 người, lấy số đông kéo nhau xuống tàu trước rồi trả tiền :P)
Cái vụ tắc đường 353 chả phải do lễ hội đâu kụ ạ, do có 2 xe nó muốn thử độ bền xe & người cho nhau, kết quả thì em hok bít vì cái đứa tường thuật lại nó chỉ coi đến đó thôi :shrug:

Tommy_ngo
13-03-2011, 00:01
Bác Xanh hôm nay đi về sớm rửa xe , Tiện thể ko rửa ảnh luôn cho ACE cùng GATO đi :LL

Hương xưa
13-03-2011, 09:00
Há há, dạo này các kụ và các em hóng ghê quá, tuyền chuyện bọn câm nó đồn với bọn mù dở nó xem về kể lại, làm kụ bà đây cười đến chết =))

greenline
13-03-2011, 15:00
@Judy: Ấy chết, sao lại bạo lực thế hả em? Mất công mài dao cả năm, tranh thủ chém thì hỏng. (NO)

Há há, dạo này các kụ và các em hóng ghê quá, tuyền chuyện bọn câm nó đồn với bọn mù dở nó xem về kể lại, làm kụ bà đây cười đến chết =))

Hương lão, làm gì mà chửa sáng đã phởn xế. Coi chừng rơi mất hàm răng giả lại đi toi mấy chục chai. :))

nem_162
13-03-2011, 20:47
Bài của anh thik em đọc rồi ạ, nhưng mà ảnh ấy đưa ra nhều địa điểm quá, làm em ... noạn hết rồi.
Mà với cái dáng vóc của em nem, anh Tom khó lòng ném được bằng 1 phát lắm ạ :D

nem_162
13-03-2011, 21:02
Dạ, em kính các cụ.
Lâu, em ko vào ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên của PHP, nay em vào mà giật mình vì nhận ra thời gian đã trôi nhanh rồi vậy ư, nam thanh nữ tú nhà PHP giờ đã lên chức cụ, chức lão hết rồi ư, ư, ư ???
Trước khi cắp đít đi ra, em xin kính các cụ một lần nữa ạ :D

@ Mink: anh ơi, bức ảnh chụp hoa đấy liệu có phải là hoa ĐỖ QUYÊN rừng?

giodihoang82
13-03-2011, 23:19
Nhớ, nhớ, nhớ ......những con đường, những người bạn dân tộc và mọi người quá :((:((:(( Mọi người có nhớ lời hứa lúc chia tay ở Hà Nội không vậy???. Đợi Chí Phèo và Thị Nở về để share ảnh rồi cùng vào Topic Hồi ức ......để cùng chia sẻ nhé.

Chuê Jà này cũng nhớ mọi người lắm, nhưng phải hẹn đầu tháng 4 mới có thể kiếm ra time mà phượt nhẹ Hải Phòng được :(

Kiara
14-03-2011, 08:43
Dạ, em kính các cụ.
Lâu, em ko vào ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên của PHP, nay em vào mà giật mình vì nhận ra thời gian đã trôi nhanh rồi vậy ư, nam thanh nữ tú nhà PHP giờ đã lên chức cụ, chức lão hết rồi ư, ư, ư ???
Trước khi cắp đít đi ra, em xin kính các cụ một lần nữa ạ :D

Tộ xư, 4C lên kụ thì lờ đờ đây bị gọi là kị à?

Đang ngời ngời sức xuân nhá......:))

hoagao
14-03-2011, 09:05

Có khi phải oánh đòn Judy vì tội đầu têu gọi những người trẻ tuổi PHP là "cụ" nhá
LĐ nói đúng đấy, PHP tuyền người trẻ trung và xuân sức ngời ngời..
Những hạt nhân gương mẫu và ví dụ điển hình "xì tin vô đối" là LĐ và bạn Dũng râu, bạn Thik, bạn FBI, ... Đấy là chưa kể bạn Hoàng Tùng và một cơ số các bạn khác nữa...
:D
Chúc cả nhà một tuần vui...

greenline
14-03-2011, 11:11

https://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/78.gif https://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/78.gif https://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/78.gif

bụi đường ca
14-03-2011, 11:20
Chết cái Nem, ai bảo động vào các cụ.

Tommy_ngo
14-03-2011, 14:26
Ló ( Nem ) cứ phải ném xuống sông , dám đố ta à :))

thik_di_choi
14-03-2011, 14:58
Bánh đa nồi đất chú nhỉ, mấy lần đi qua thấy đông nghìn nghịt!

Tộ xư. Lên hàng chú roài các kụ jà cụ tẻ ới

Tommy_ngo
14-03-2011, 16:31
Nói như bác Thick thì mỗi nơi 1 vẻ , ở hp quả thật là chán cho nên nhà bọn tớ cứ đi ăn trước đã rồi tính sau . Cau thì nhà vợ tớ có đến mấy vườn , đâu cứ phải cau cao nhân . Nói bậy thế , quê tớ đấy :D

thik_di_choi
14-03-2011, 16:51
Noi nhu bac Thick thi moi noi 1 ve , o hp qua that la chan cho nen nha bon to cu di an truoc da roi tinh sau . Cau thi nha vo to co den may vuon , dau cu phai cau cao nhan . Noi bay the , que to day :D

Giật mình tí mất mảng tóc, hoá ra chú Tom chém gió. Thằng nào lấy vợ Thuỷ nguyên vẫn phải bỏ tiền ra mua cau? =))

Hương xưa
14-03-2011, 17:03
Hương lão, làm gì mà chửa sáng đã phởn xế. Coi chừng rơi mất hàm răng giả lại đi toi mấy chục chai. :))

Hớ hớ, thế răng rả của lão có cùng thương hiệu với iem đây không, chứ răng iem thì Iso cứ gọi là một đống, mà khộ, xiền thì gửi nhà Cụ Bá đầy ra đấy, tiêu làm sao hết được mà lo =))

Tommy_ngo
14-03-2011, 18:05
Cau nhà Vợ đưa sang từ sáng đây Cụ à , nhà Em mà mất tiền mua cau á . Thế tiền đâu mà lấy Vợ nữa :LL

Tommy_ngo
14-03-2011, 18:48
Hội thi Chim có rồi , năm nay ta mở hội thi Răng nhé . PR kiểu này thuốc đánh răng lại lên như sữa thôi :))

greenline
15-03-2011, 06:28
Hớ hớ, thế răng rả của lão có cùng thương hiệu với iem đây không, chứ răng iem thì Iso cứ gọi là một đống, mà khộ, xiền thì gửi nhà Cụ Bá đầy ra đấy, tiêu làm sao hết được mà lo =))

Ối giời, Hương ơi là Hương, xưa ơi là xưa, khổ dồi, già dồi, lẩm cẩm bố nó dồi. Răng có Iso, tiền gửi nhà Bá Kiến thì hỏng, hỏng hẳn dồi. Ngồi đó mà lẩm bẩm làm sao tiêu hết tiền. Chết mất thôi. =))

@Tom: Mày định chơi đểu các lão, các kụ hả. Mắt đã toét lại ngồi đọc bài không dấu có mà thăng thiên sớm. Cứ giờ hồn nhá! :T

Judy
15-03-2011, 09:00
Kụ Xanh hôm nay nóng trong người hay sao mà sáng sớm đã thấy Kụ mắng nhiếc ầm ĩ rồi, Kụ ơi em bẩu này, HN ló đang mưa, Kụ làm quả xe máy chạy lên chạy về cho hạ hỏa Kụ ạ, Kụ lên em mời cafe :LL
@ Kụ Hương: kụ đừng gửi tiền Lão Bá Kiến gian gian đó nữa, kụ đem về em giữ cho rồi tiêu giùm kụ. Thế là xong, khỏi lo gửi, khỏi lo tiêu sao hết nhá :))

thik_di_choi
15-03-2011, 09:25
Anh đi ăn hỏi và có nghe được chuyện giá trầu cau. Với lại năm bao nhiêu rồi mà lấy vợ còn phải mất xiền =)) =)) =))

Tommy_ngo
15-03-2011, 09:39
Bác thử lấy Bà nữa cho em xem cách ko mất tiền đi :LL Nhà em đk 3 suất nha

Tommy_ngo
15-03-2011, 09:52
Em đang đi lễ ở xa , dùng dt ko viết dấu đc . Cụ thích mai em về mời Cụ lên PS hầu chuyện sau nhé

thik_di_choi
15-03-2011, 10:08
Ba suất lấy thêm hay ba suất gì?

Tommy_ngo
15-03-2011, 11:01
Ba suất lấy thêm hay ba suất gì?

Nhà Em có 3 người đăng ký 2 suất ăn cỗ của Bác , để Bố thằng cu sau này lấy Mẹ nó ko mất tiền đấy

bụi đường ca
15-03-2011, 11:04
Bác Thik ơi, nhỡ có sóng thần ở HP thì bác tranh giúp em thùng mỳ ăn liền ở BigC nhé. Em có nhời nhờ bác trước. Cẩn tắc vô áy náy! Cả PHP có mỗi bác là làm ngay cạnh "kho" lương thực đó thôi.

Mà nhỡ có thật, chị Ki chắc là thoăn thoắt leo lên cái cột phát sóng ấy nhỉ? Bụi thì nhân cơ hội thảm hoạ, cưa cột cho đổ luôn, chiếm ghế. :D

Ell già bị trôi ra biển thì không biết là vui hay buồn? Vui vì già rồi chả có gì phải tiếc, hay là chưa nếm mùi đời đã phải nếm mùi sóng thần?

Bà Tồ và ông Tax vừa trôi chắc là vừa... phát, chém gió vẫn y ngày thường nhỉ?

Xanh thì leo cột điện khoái chí chụp ảnh bọn bên dưới. Hương xưa ra sức rung cho Xanh rụng, có kẻ bơi chung!

Gạo thì nhắm mắt: "Bà thì chả thiết gì nữa". Phi trôi ra Đồ Sơn, cập bến mấy nhà nghỉ, có khi lại vui như tết.

Em Go chắc kiên quyết trong mọi trường hợp không để ướt váy. Chưa tưởng tượng ra được, bị trôi kiểu gì mà lại không ướt váy?

Tôm mỏng manh lá liễu thế, bơi chẳng nổi, thì có thể tuỳ chọn ôm bác Thik hay chị Tuyết béo. Cái này chắc giống như nhái bén ôm măng. :D

Trên HN, cái con rùa ghẻ lở đầy mình ấy, trôi ra biển mất xác, người đời đỡ tốn hơi bàn tán về nó. Chứ bây giờ, không khéo sắp có Đại lễ đón rùa, tốn hàng trăm tỷ ấy chứ.

thik_di_choi
15-03-2011, 11:17
Bác Thik ơi, nhỡ có sóng thần ở HP thì bác tranh giúp em thùng mỳ ăn liền ở BigC nhé. Em có nhời nhờ bác trước. Cẩn tắc vô áy náy! Cả PHP có mỗi bác là làm ngay cạnh "kho" lương thực đó thôi.

Mà nhỡ có thật, chị Ki chắc là thoăn thoắt leo lên cái cột phát sóng ấy nhỉ? Bụi mà là nhân viên thì nhân cơ hội thảm hoạ, cưa cột cho đổ luôn, chiếm ghế. :D

Cái thằng này đang nguyên thì chọc ngoáy linh tinh. Sóng thần ông sang làm nguyên quầy rịu về uống vã. Mai ông đổ nước vào máy in thôi là báo mày cháo cũng không có húp chứ đừng mơ đến mì tôm. Thằng này mới đọc lại Tấm Cám hay sao ấy mà lại học kiểu dì ghẻ thế này

thik_di_choi
15-03-2011, 11:34
Nhà Em có 3 người đăng ký 2 suất ăn cỗ của Bác , để Bố thằng cu sau này lấy Mẹ nó ko mất tiền đấy

3 người 4 suất vì thế nào vợ chú lại chẳng đang có nữa. Chính những thằng như chú nộp tiền để người khác cưới vợ đấy =)). Thôi không tán nhảm topic người khác nữa

Tommy_ngo
15-03-2011, 11:43
Thể nào nó vào chát hỏi Em muốn ôm Anh Thick hay Chị Tuyết béo , Em đành nhỏ nhẹ trả lời . Anh đang giảm cân ko thích người béo :))

ellvis000
15-03-2011, 11:58
Ell già bị trôi ra biển thì không biết là vui hay buồn? Vui vì già rồi chả có gì phải tiếc, hay là chưa nếm mùi đời đã phải nếm mùi sóng thần?

Nếu như chú tưởng tượng, anh vui vì được "thoát xác, thoát xác" đỡ phải nghe bọn trẻ gọi nhau bằng Kụ. Chúng gọi nhau như vậy thì đương nhiên anh lại theo LD lên chức Kị à? :T; Nhưng anh cũng thấy buồn vì không biết trước khi trôi ra biển có kịp cùng Thick đổ nước vào máy in của cơ quan Bụi không (NO).

Tommy_ngo
15-03-2011, 11:59
Nhà mình có ai biết ở đâu có món nào mới cho mình khám phá thử 1 bữa xem thế nào nhỉ ;)

Totochan
15-03-2011, 12:32
Cái thằng này đang nguyên thì chọc ngoáy linh tinh. Sóng thần ông sang làm nguyên quầy rịu về uống vã. Mai ông đổ nước vào máy in thôi là báo mày cháo cũng không có húp chứ đừng mơ đến mì tôm. Thằng này mới đọc lại Tấm Cám hay sao ấy mà lại học kiểu dì ghẻ thế này

Há há há!!!! Anh Thik ơi thằng này mấy hôm nay báo "ló" ế vì thiên hạ đang quan tâm đến thảm họa sóng thần, chết một lúc mấy ngàn mạng người chứ như cái báo của nó đầy tràn 8 mặt báo cũng chỉ khoảng chục mống ...chết vì những lý do ...giời ơi chưa kể nhiều lúc nhìn vào mặt người ở báo ló..thấy quen quen lại mất tình làng xóm. Báo ế nên nó mới rỗi việc ....thể hiện bản chất Tấm cám của nó ra (toàn mơ chuyện cổ tích thôi!!!)
Thực ra em nghĩ thằng này ló nghĩ nhiều quá, ấm ủ những ước mơ cổ tích dững gần 30 năm nên giờ nó bắt đầu...tinh hoa phát tiết đấy, bác cần quách gì phải đổ nước vào máy in nhà nó, in lắm cái loại thông tin dư ló rồi cũng tự tịt hoặc giắt giấy thôi (mà bên nó hay tiết kiệm mua mực đổ lại toàn hàng dởm thôi). Hé hé!!!! Kể ra thằng nay lên đổi nghề????!!!!=))=))

Totochan
15-03-2011, 12:41
....
Trên HN, cái con rùa ghẻ lở đầy mình ấy, trôi ra biển mất xác, người đời đỡ tốn hơi bàn tán về nó. Chứ bây giờ, không khéo sắp có Đại lễ đón rùa, tốn hàng trăm tỷ ấy chứ.

Riêng cái lày tớ đồng ý hai tay nhá!!!HÁ HÁ

P/S: Cậu em giỏi ghê, vài dòng mà dương đông kích tây, toàn động đến các "kị". Mày trốn đi em ạ...cho nó lành! Đời mày mà "thoát xác" thì còn tiếc gấp vạn lần ông Ell!

bụi đường ca
15-03-2011, 12:43
Hé hé, cả làng xúm vào oánh hội đồng. Mà bác Thik nói đúng đấy, không chọc ngoáy thì không là nghề của em nhé. Nhưng kể ra cũng điên tiết khi bị chửi: "Nhà văn nói láo, nhà báo nói phét". Nói phét là phét thế nào? Rành rành chứng cớ đây này. Chỉ là... nói thêm thôi. Có 1 thì thêm thành 10. Thêm mỗi số 0 mà. Xin sửa thành "Nhà văn nói láo, nhà báo nói... thêm". :))

Thui, em ăn trưa đây.

Hương xưa
15-03-2011, 13:23
Hơ hơ, hôm nay mát trời thằng em nó rỗi rãi viết nhiều chữ quá, làm mất cả giấc ngủ trưa của chị, mày lượn đi cho sớm kẻo chị rung cột điện lão Xanh rơi vào đầu thì khổ, lão đó giờ cân vội cũng trên tám chục cân hơi :D, rơi trúng là chị đảm bảo nhà báo chân chính cũng tan một đời...ướm nát một đời...im đới =))

thik_di_choi
15-03-2011, 15:06
Tin mới: đồng chí Sunrise mới sáng tác một bài hát dành cho cổ động viên bóng đá Hải phòng. Bài hát mang phong cách Rock, ca từ dễ thuộc. Vậy trong anh em có ai tham gia hội CĐV bóng đá Hải phòng hoặc diễn đàn Haiphong FC thì liên hệ với tác giả để đưa bài hát này nhanh chóng vang lên trên chảo lửa lạch tray và các sân bóng khác nhé

h2q
15-03-2011, 17:00
"Kị" ell có avatar mới trông giống hiệp sĩ rừng xanh quá. Hiệp sĩ đang đi tìm công chúa ngủ trong rừng thì phải. hì hì

greenline
15-03-2011, 17:14
Kụ Xanh hôm nay nóng trong người hay sao mà sáng sớm đã thấy Kụ mắng nhiếc ầm ĩ rồi, Kụ ơi em bẩu này, HN ló đang mưa, Kụ làm quả xe máy chạy lên chạy về cho hạ hỏa Kụ ạ, Kụ lên em mời cafe :LL

Ơ hay nhỉ, lóng nà lóng xế lào, chạy là chạy nàm sao. Kụ già mà bắt kụ chạy xe máy giời mưa, ốm lăn quay ra đấy khác nào xui kụ đi chết sớm. Bọn trẻ giờ chúng ló hư xế đấy. Haiz!

lão đó giờ cân vội cũng trên tám chục cân hơi :D

Hương lão, bế kụ bao giờ mà biết kụ trên tám chục cân hơi. Mà lày, khỏe xế, tám chục cân cũng chịu được thì bố ai chịu được. =))

"Kị" ell có avatar mới trông giống hiệp sĩ rừng xanh quá. Hiệp sĩ đang đi tìm công chúa ngủ trong rừng thì phải. hì hì

Ai lai kịt! :))

Tommy_ngo
15-03-2011, 21:11
Greenline :Mai Bác có đồng ý cho Em nộp đơn và trả nợ ko ? Biết đâu mai Em lại nợ thêm thì sao nhỉ , 2 năm rồi chưa trả Em thấy bứt rứt lắm :Dam

Hương xưa
15-03-2011, 22:31
Ơ hay nhỉ, lóng nà lóng xế lào, chạy là chạy nàm sao. Kụ già mà bắt kụ chạy xe máy giời mưa, ốm lăn quay ra đấy khác nào xui kụ đi chết sớm. Bọn trẻ giờ chúng ló hư xế đấy. Haiz!
Hương lão, bế kụ bao giờ mà biết kụ trên tám chục cân hơi. Mà lày, khỏe xế, tám chục cân cũng chịu được thì bố ai chịu được. =))

Khổ chưa, con bé xỏ lá này nó xui kụ lên nóc tủ canh quả đu đủ, nấp sau nải chuối ngắm gà khỏa thân đây:D. Mà kụ gầy yếu thế ai bế nổi, ước lượng thôi, cái món tưởng tượng là sở trường của các gái mà :))

Tommy_ngo
15-03-2011, 22:53
May mà Lão bà vẫn chưa lừa cái Lão già , mới chỉ chơi chữ thôi (c)

TD
16-03-2011, 09:16

Mà nhỡ có thật, chị Ki chắc là thoăn thoắt leo lên cái cột phát sóng ấy nhỉ? Bụi thì nhân cơ hội thảm hoạ, cưa cột cho đổ luôn, chiếm ghế. :D

Bà Tồ và ông Tax vừa trôi chắc là vừa... phát, chém gió vẫn y ngày thường nhỉ?

Xanh thì leo cột điện khoái chí chụp ảnh bọn bên dưới. Hương xưa ra sức rung cho Xanh rụng, có kẻ bơi chung!

Gạo thì nhắm mắt: "Bà thì chả thiết gì nữa". Phi trôi ra Đồ Sơn, cập bến mấy nhà nghỉ, có khi lại vui như tết.

Em Go chắc kiên quyết trong mọi trường hợp không để ướt váy. Chưa tưởng tượng ra được, bị trôi kiểu gì mà lại không ướt váy?

Tôm mỏng manh lá liễu thế, bơi chẳng nổi, thì có thể tuỳ chọn ôm bác Thik hay chị Tuyết béo. Cái này chắc giống như nhái bén ôm măng. :D

Bụi ơi có sóng thần có khi lại vui ý:
1. Nó cuốn mềnh sang Châu Âu, Châu Mỹ ko mất $ đi phượt.
2. Nó cuốn phát lên Thiên đường (vì mình vốn hư nếu ko nhờ sóng thần thì chã có cơ hội lên chỗ thanh tao í) :)
Các cụ nhà mình có khi lại xếp hàng chờ cuốn í nhở :)

bụi đường ca
16-03-2011, 09:32
Thế nhỡ nó cuốn chị sang Somalia, cập bến mấy anh tây đen, chị "ứng xử" ra làm sao??? Nhưng đời mà, 50/50 vẫn phải thử, cứ trôi đi đã rồi hẵng hay.

TD
16-03-2011, 09:41
Thế nhỡ nó cuốn chị sang Somalia, cập bến mấy anh tây đen, chị "ứng xử" ra làm sao??? Nhưng đời mà, 50/50 vẫn phải thử, cứ trôi đi đã rồi hẵng hay.

Mấy mợ giàu có trong TP HCM chả mất $ để "ứng xử" với mấy cụ đen đấy thôi (Cái này đọc trên báo ANHP nhá). Thế mà chị tốt số cập luôn bến ý thì còn gì mà mơ hơn. Sang Somalia lại có dáng chuẩn với eo thon, đỡ phải dịn ăn giảm cân. Nhất cử lưỡng tiện, sướng lè phè :))

Tommy_ngo
16-03-2011, 11:09
Các bác sao toàn mơ về nơi xa lắm , em bây giờ chỉ ước được lên SAPA ngắm tuyết rơi thôi . Bà con có ai đi ko nào , mấy khi có cơ hội và cảnh đẹp để ngắm (c)

bụi đường ca
16-03-2011, 11:41
Lên đến nơi nắng cháy đầu.

HoangTung76
16-03-2011, 12:07
Toàn tin cụ Rùa mới tin động đất, báo chí dạo này toàn tin giật gân và nóng hổi thôi.
Có cái tin hay Sapa tuyết rơi kia kìa. ông nào đang trên đó vớ bở nhể.
http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2011/03/tuyet-roi-bat-thuong-o-sapa/

greenline
17-03-2011, 15:49
Trời rét thế này thì chỉ có ăn lẩu nó mới ấm cúng. :D Chiều nay 6h bác nào rảnh thì ra quán lẩu vịt ở đường Lê Quýnh cạnh cục Hải quan thành phố nhé. Bác nào không ăn được vịt thì xơi tạm cá chép om dưa vậy. :))

tieu yeu
17-03-2011, 16:27
Trời rét thế này thì chỉ có ăn lẩu nó mới ấm cúng. :D Chiều nay 6h bác nào rảnh thì ra quán lẩu vịt ở đường Lê Quýnh cạnh cục Hải quan thành phố nhé. Bác nào không ăn được vịt thì xơi tạm cá chép om dưa vậy. :))

Em thik cả lẩu vịt lẫn cá chép om dưa, anh Xanh ác với em quá, sao anh hok để chủ nhật ạ? :((

Tommy_ngo
17-03-2011, 16:40
Cho nhà Em bổ sung thêm món lẩu gà , gà quay nhé với những ai ko ăn được vịt giời và hôm qua đi ăn 2 con chép mẹ om dưa :D

ollo
17-03-2011, 17:10
Tin mới: đồng chí Sunrise mới sáng tác một bài hát dành cho cổ động viên bóng đá Hải phòng. Bài hát mang phong cách Rock, ca từ dễ thuộc. Vậy trong anh em có ai tham gia hội CĐV bóng đá Hải phòng hoặc diễn đàn Haiphong FC thì liên hệ với tác giả để đưa bài hát này nhanh chóng vang lên trên chảo lửa lạch tray và các sân bóng khác nhé

Em thông báo cho admin bên http://haiphong-fc.com/ là kimhoanghpvn rồi, bên đó đã cử người liên hệ , chưa rõ kết quả thế nào .

black cat
17-03-2011, 19:43
Đá như mấy trận vừa rồi thì hát hò làm gì cho nó phí cả hơi

Tommy_ngo
17-03-2011, 20:01
Dạo này Bác đi đâu mà lặn kỹ thế hử :T Hè năm nay Cát Bà với Em chứ

greenline
17-03-2011, 21:56
Em thik cả lẩu vịt lẫn cá chép om dưa, anh Xanh ác với em quá, sao anh hok để chủ nhật ạ? :((

Không sao, chủ nhật này nếu em mời anh sẽ không từ chối. :)) Nhân tiện thông báo với mấy bạn gọi nhỡ: Cuộc ọp đã thành công tốt đẹp, riêng sủi dìn sẽ hẹn lần khác. Chúc các bạn ngủ ngon. :D

ellvis000
17-03-2011, 22:14
Mấy giờ mà đã ngủ ngon??? không đi hoang lấy đâu ra người làm mất ngủ. Chú cứ thế thì cứ ế ễnh ra nhể. :LL

TD
17-03-2011, 22:20
Ai ngủ ngon cứ ngủ, còn mình thức - gặm nhấm hình ảnh cố nhân. Gớm hôm nay gặp lại chàng sau mấy tháng mong ngóng cứ bồi hồi như cá chép gặp dưa:L:))

greenline
17-03-2011, 22:26
Mấy giờ mà đã ngủ ngon??? không đi hoang lấy đâu ra người làm mất ngủ. Chú cứ thế thì cứ ế ễnh ra nhể. :LL

Ai ngủ ngon cứ ngủ, còn mình thức - gặm nhấm hình ảnh cố nhân. Gớm hôm nay gặp lại chàng sau mấy tháng mong ngóng cứ bồi hồi như cá chép gặp dưa:L:))

Tộ xư, các lão cứ như là con cá chép đi hoang ngáp ngáp trên khay dưa om. Ối giời ơi hoàng tử eo vít với công chúa rừng dương. :D

=))

Tommy_ngo
17-03-2011, 23:15
Hôm nay ăn cá Cha hay cá Mẹ mà Chị mềnh xúc động thế , chắc là gắp nhiều dưa lắm :D Em ở nhà cứ hóng thôi :LL

thanhbac
18-03-2011, 10:58
xin chao ca nha, minh ten Bac la new member o Hai Phong, rat vui khi cung duoc tham gia dien dan voi anh chi va moi nguoi.

thik_di_choi
18-03-2011, 11:05
xin chao ca nha, minh ten Bac la new member o Hai Phong, rat vui khi cung duoc tham gia dien dan voi anh chi va moi nguoi.

1- Welcome
2- Nhớ gõ chữ có dấu
3- Giới thiệu bản thân, if possible

Chúc vui vẻ :))

Hương xưa
18-03-2011, 12:12
Hức hức, vịt nướng nó mổ cá chép om dưa tan tành trong bụng em òi, cả đêm không ngủ bụng đau như cắt nước mắt đầm đìa, chạy vào thì nhanh như gió mà đi ra thì thất thểu tả tơi, nhà có ai đi viếng thì mau mau kẻo trễ :(

TD
18-03-2011, 13:14
Hức hức, vịt nướng nó mổ cá chép om dưa tan tành trong bụng em òi, cả đêm không ngủ bụng đau như cắt nước mắt đầm đìa, chạy vào thì nhanh như gió mà đi ra thì thất thểu tả tơi, nhà có ai đi viếng thì mau mau kẻo trễ :(

Khộ thân em, thế lạnh đến đâu rồi để cả nhà còn tính phương án: đến thăm hay đến viếng ?
Cụ Thik, cụ Tùng, cụ Phi...hôm qua tiếp em nó thế nào để nên cơ sự này,,,em cố gắng vượt qua nhé, mới băm mươi mấy cái xuân xanh, phí đời lắm.
Mà em nó còn chém gió được, bộ gõ, bộ phát còn hoạt động là chửa chết ngay được đâu !

Tommy_ngo
18-03-2011, 13:33

Bà này đã ăn ngon còn chửi giả mấy đứa ở nhà hả :T Ai bẩu hôm trước cá rồi hôm sau lại cá :LL

haingon
18-03-2011, 13:48
Sao lại vội vàng thế chứ chị yêu. Ừ thì sóng thần, ừ thì động đất, ừ thì bắn phá taliban, ừ thì lao xao tận thế...nhưng mãi 2012 cơ mừ:))
Có nhất thiết sống gấp đến thế không???=))=))=))

greenline
18-03-2011, 13:57

Hương lão khai thật đi, có phải hôm qua đến muộn háu đói nên cá chưa kịp chín đã xơi phải không? Chứ không làm sao cả làng đều "ấy" mỗi mình em đau.

Thật, già rồi mà còn dại quá đi. Chẹp! (NO)

thanhbac
18-03-2011, 14:34
Xin chào tất cả mọi người, như sáng nay đã giới thiệu mình là thành viên mới ở Hải Phòng, do chưa biết quy định của Hội nên sáng nay đánh chữ không dấu nên đã bị "tuýt còi". Rất mong mọi người thông cảm và cho trú nhờ trong "ngôi nhà chung" của Hội

co_mem
18-03-2011, 15:41
Xin chào tất cả mọi người, như sáng nay đã giới thiệu mình là thành viên mới ở Hải Phòng, do chưa biết quy định của Hội nên sáng nay đánh chữ không dấu nên đã bị "tuýt còi". Rất mong mọi người thông cảm và cho trú nhờ trong "ngôi nhà chung" của Hội

Bạn Thanhbac nhá, ở đây toàn người ko có ai là mọi đâu nhá, bạn nên cẩn thận khi pát ngôn X(

:D iem dọa thế bạn ấy có sợ mà bỏ dép lại chạy mất không các anh chị nhể?

thanhbac
18-03-2011, 15:50
sorry bạn "cỏ mềm buộc chặt nhé", mình sẽ chú ý hơn trong câu từ cho những lần sau .hahah

co_mem
18-03-2011, 16:05
Hương lão khai thật đi, có phải hôm qua đến muộn háu đói nên cá chưa kịp chín đã xơi phải không? Chứ không làm sao cả làng đều "ấy" mỗi mình em đau.

Em hỏi tí hôm qua ăn cá ăn vịt rồi hôm nay có được ăn sủi dìn nữa không?

greenline
18-03-2011, 16:55
Em hỏi tí hôm qua ăn cá ăn vịt rồi hôm nay có được ăn sủi dìn nữa không?

Gái thân mến, anh hiểu đây là một lời mời phải không? Anh rất hân hạnh và không từ chối. Nhớ gọi điện cho anh nhá! :))

Tommy_ngo
18-03-2011, 17:19
sorry bạn "cỏ mềm buộc chặt nhé", mình sẽ chú ý hơn trong câu từ cho những lần sau .hahah

Bạn lại phạm lỗi rồi , Nhớ chú ý viết hoa đầu câu . 2 thẻ vàng = 1 thẻ đỏ đấy :D
Sủi dìn à , có được kèm chè vừng ko zậy hả Cỏ ơi ;)

ellvis000
18-03-2011, 17:24
Tộ xư, các lão cứ như là con cá chép đi hoang ngáp ngáp trên khay dưa om. Ối giời ơi hoàng tử eo vít với công chúa rừng dương. :D

=))

Gái thân mến, anh hiểu đây là một lời mời phải không? Anh rất hân hạnh và không từ chối. Nhớ gọi điện cho anh nhá! :))

Nói chuyện với Gái trẻ sao mà Xanh quá thể, nào là thân mến, nào là hân hạnh. Nói chuyện với các lão thì Úa quá :T

ellvis000
18-03-2011, 17:46
1- Welcome
2- Nhớ gõ chữ có dấu
3- Giới thiệu bản thân, if possible

Chúc vui vẻ :))

Bạn Thanhbac nhá, ở đây toàn người ko có ai là mọi đâu nhá, bạn nên cẩn thận khi pát ngôn X(

:D

Bạn lại phạm lỗi rồi , Nhớ chú ý viết hoa đầu câu . 2 thẻ vàng = 1 thẻ đỏ đấy :D
;)

Cái quan trọng thì không giới thiệu làm mọi người cứ chú ý bắt lỗi phạt thẻ vàng, thẻ đỏ. Sắp có người lại bắt lỗi Thanhbac về tội làm khó mọi người đấy. Xin vào Hội mà không biết bố trí vào đâu: kho ế, kho hotboy-girl, kho thím, mợ, mẹ chồng, tổ cô,.... để còn tính phương án tiêu hủy hay show hàng (NO)

Tommy_ngo
18-03-2011, 18:30
Hôm nay nhà Thầy hết việc hay sao mà bon chen thế , Định PR nơi chốn này hả ? Pạt nhé :T

black cat
18-03-2011, 20:27
Dạo này Bác đi đâu mà lặn kỹ thế hử :T Hè năm nay Cát Bà với Em chứ

Heeeeee,vẫn ngồi lù lù ở quán đây,đầu năm bị quả tai nạn nghề nghiệp,vừa bị mất tiền,nên chẳng còn hứng thú off ẹp gì

Hương xưa
18-03-2011, 20:52
Ôi, trong cơn hoạn nạn mới biết lòng đồng đội nhá :gun. Ngoại trừ những lúc bay nhanh như gió thì mình nằm chết bẹp trên giường, có mỗi máy tính và PHP làm nguồn an ủi, vậy mà xem đấy: nào anh, nào chị, nào em...cấm có thấy ai động viên được câu nào tử tế :T

Tommy_ngo
18-03-2011, 21:36
Thế Bác muốn tử tế như thế nào đây ? Hay lại Vịt và Cá nhé :D

thanhbac
18-03-2011, 21:56
Em chào Bác thik_di_choi và gia đình ạ, em người Hải phòng làm trên Hà nội mới chuyển về HP được một thời gian là người quen của Gạo, Gạo giới thiệu cho em về diễn đàn, thấy hay nên đăng ký tham gia. Cụ thể như thế nào em sẽ giới thiệu chi tiết khi offline ạ.

hoagao
19-03-2011, 10:04
Em chào Bác thik_di_choi và gia đình ạ, em người Hải phòng làm trên Hà nội mới chuyển về HP được một thời gian là người quen của Gạo, Gạo giới thiệu cho em về diễn đàn, thấy hay nên đăng ký tham gia. Cụ thể như thế nào em sẽ giới thiệu chi tiết khi offline ạ.

Bạn Bắc lại làm tớ lộ diện "anh hùng Núp" rồi!

@ Cả nhà: Em dụ dỗ bạn Bắc vào PHP với mục đích chính là để làm giảm độ tuổi trung bình của nhà mình đấy ạ.

@ Bác Ellvít: Bạn Bắc sẽ gặp riêng bác để bày tỏ nguyện vọng xin vào kho nào nhé!

ellvis000
19-03-2011, 10:55
Bà này đã ăn ngon còn chửi giả mấy đứa ở nhà hả :T Ai bẩu hôm trước cá rồi hôm sau lại cá :LL

Ôi, trong cơn hoạn nạn mới biết lòng đồng đội nhá :gun. Ngoại trừ những lúc bay nhanh như gió thì mình nằm chết bẹp trên giường, có mỗi máy tính và PHP làm nguồn an ủi, vậy mà xem đấy: nào anh, nào chị, nào em...cấm có thấy ai động viên được câu nào tử tế :T
Ăn thì ít nhưng vội vàng tìm miếng ngon, không chờ chín. Ở thì nhà lầu, chỗ đẹp. Chung quy lại cũng tại do ĂN Ở. Chúc Hươngxua mau khỏe rồi lại đi ăn tiếp nhá. Rồi lại ..........nhá nhá nhá (NT)
@HX: Câu tử tế chửa??? =))

greenline
19-03-2011, 11:49
Nói chuyện với Gái trẻ sao mà Xanh quá thể, nào là thân mến, nào là hân hạnh. Nói chuyện với các lão thì Úa quá :T

Bây giờ là mấy giờ rồi mà còn so "lão" với "gái trẻ". Thật là bất công quá đi. =))

@Hương lão: khỏi chửa, chửa khỏi thì có dĩ độc trị độc không? :))

bụi đường ca
19-03-2011, 12:58
Chợ Cát Bi đánh chén chiều nay các bác nhé.

Hương xưa
19-03-2011, 18:10

Ặc ặc, đong vãi hàng =))
May đây là em Cỏ chứ nếu là gái mới nào đó chắc xúc động ngứt trên cành quứt mất:D

Ăn thì ít nhưng vội vàng tìm miếng ngon, không chờ chín. Ở thì nhà lầu, chỗ đẹp. Chung quy lại cũng tại do ĂN Ở. Chúc Hươngxua mau khỏe rồi lại đi ăn tiếp nhá. Rồi lại ..........nhá nhá nhá (NT)
@HX: Câu tử tế chửa??? =))
Lão già lại chọc ngoáy òi, coi chừng iem dọn đồ đạc đến nhà lão ở bi giờ :))

Tommy_ngo
19-03-2011, 19:21
Mai Lão đi xa rồi , Bà đến ở dọn nhà đợi Lão về chấm điểm nhé :LL
Chiều nay nhà mình ko biết có ai xuống Cát Bi oánh chén cùng Bụi ko nhỉ

Totochan
19-03-2011, 21:58
ối giời ơi đau hết cả người khi đọc những lời "vàng, ngọc" tâm tình của nhà mình!
Vụ này chỉ Hương xưa là lãi to nhé! Được toàn lời tử văn tế của ông Ell! Nhà Thầy dạo này rỗi vì con nhang đệ tử đi hoang *** nó rồi nên rỗi rãi. Bà Hương xưa đừng có ý định mà nên đánh nhanh thắng nhanh, chuyển đồ đạc - mà không cần, đến ở nhanh lên ...tiện chỗ cất đám (đường thoáng, view đẹp, dễ để xe, lại qua cả chỗ bán hoa)=))=)) !!!
@ bụi! mày đểu nhở, thiên hạ ăn off mấy hôm còn đang xếp hàng ở hiệu thuốc thì mày lại mời Cát bi - chiều nay thì mai PHP phải book lượt đặt hoa ah???
@ Xanh! Phải công nhận bác dạo này chuyển về trường cao đẳng nghệ thuật Hải Phòng có khác, có hơn có hơn(c)(c)!!!

Tommy_ngo
19-03-2011, 22:20
Thằng cu lớn & cu bé ko quấy hay sao mà lên đây đờn ca thế hả Tồ ? Qua rằm rồi , Có Bác nào đăng ký đi thăm ớt của năm 2011 thì ới nhà Em nhé . Em cho cu nhà Em đi đọ ớt :))

Hương xưa
20-03-2011, 00:58
ối giời ơi đau hết cả người khi đọc những lời "vàng, ngọc" tâm tình của nhà mình!
Vụ này chỉ Hương xưa là lãi to nhé! Được toàn lời tử văn tế của ông Ell! Nhà Thầy dạo này rỗi vì con nhang đệ tử đi hoang *** nó rồi nên rỗi rãi. Bà Hương xưa đừng có ý định mà nên đánh nhanh thắng nhanh, chuyển đồ đạc - mà không cần, đến ở nhanh lên ...tiện chỗ cất đám (đường thoáng, view đẹp, dễ để xe, lại qua cả chỗ bán hoa)=))=)) !!!
@ bụi! mày đểu nhở, thiên hạ ăn off mấy hôm còn đang xếp hàng ở hiệu thuốc thì mày lại mời Cát bi - chiều nay thì mai PHP phải book lượt đặt hoa ah???
@ Xanh! Phải công nhận bác dạo này chuyển về trường cao đẳng nghệ thuật Hải Phòng có khác, có hơn có hơn(c)(c)!!!

Tộ xư, đêm buồn không ngủ được vì chạy qua chạy lại, thấy nóng mũi ngó vào nhà y rằng có đứa chưởi xéo mềnh:T. Lày, còn nâu mới dùng đến hoa gần nhà ông Eo nhá, tuần ssau đi chợ Cát Bi giả thù :D

dantocgoc
20-03-2011, 01:15
Công nhận nhà Phượt HP các bác "chém" tiểu tiên nữ HX ghê thật. Thế này thì nàng khỏe thế quái nào được. Dơ lưng gánh đỡ cho cô vài nhát cho mau khỏi bệnh nhá..?:D(beer)

ellvis000
20-03-2011, 09:43
Tộ xư, đêm buồn không ngủ được vì chạy qua chạy lại, thấy nóng mũi ngó vào nhà y rằng có đứa chưởi xéo mềnh:T. Lày, còn nâu mới dùng đến hoa gần nhà ông Eo nhá, tuần ssau đi chợ Cát Bi giả thù :D

Cứ bắn phá thế này thì Huongxua sẽ nhanh chóng chuyển bệnh đấy. Chúc mừng chức mừng nhá. Từ bệnh "chạy qua, chạy lại" sẽ thành "thanh thản đi bộ vỉa hè nhặt lá đá ông bơ" thì cũng nhẹ đi nhiều nhỉ =))
@Toto: Hoa đang đắt, đừng có hại cả nhà nhé (NT).

bụi đường ca
20-03-2011, 10:03
Ngày nghỉ vào đây xem mà tưởng như đi lạc vào trại dưỡng lão. Cụ ông, cụ bà "chém" qua, "chém" lại... hoa cả mắt.

thanhbac
20-03-2011, 13:07
Dantocgoc lại lo xa cho HX rồi, PHP chỉ "chém" tiểu tiên nữ phần "mèm" thôi, phần "cứng" thì vẫn phải đợi mài dao xong đã.

Hương xưa
20-03-2011, 13:32
Công nhận nhà Phượt HP các bác "chém" tiểu tiên nữ HX ghê thật. Thế này thì nàng khỏe thế quái nào được. Dơ lưng gánh đỡ cho cô vài nhát cho mau khỏi bệnh nhá..?:D(beer)
Cụ Tù trưởng cứ yên tâm, "văn hóa" nhà PHP ló xế, yêu quý nhau thì lấy chém làm ...vui í mà, iem sắp khỏi roài, ốm mãi để cho đồng đội mừng à, còn lâu nhá:D

greenline
20-03-2011, 17:12
Chợ Cát Bi đánh chén chiều nay các bác nhé.

Tộ xư, nó rủ rê kiểu quăng 1 câu, gọi điện không thèm nghe máy. (NO)

Ặc ặc, đong vãi hàng =))

Đong là đong xế lào. (NO)

@ Xanh! Phải công nhận bác dạo này chuyển về trường cao đẳng nghệ thuật Hải Phòng có khác, có hơn có hơn!!!

Trường đới thì phải gặp em Guốc với anh Sềnh, còn anh thì cô cho xin hai chữ bình an. Nhá! (NO)

Dơ lưng ăn thua gì, về thăm đi bác. Ngoài cam cam, đường, sữa nhớ mang theo chai rịu nhá. :))

bụi đường ca
20-03-2011, 18:25
Cáo lỗi bác Xanh là em thấy có cuộc gọi nhỡ, nhưng không làm sao bấm máy được vì hai tay đang mải khêu ốc. Hehe... Mấy đứa bên cạnh tay nó cũng busy.

Tuần sau thấy chị HX lên plan đi chợ Cát Bi thì cả nhà cùng đi nhé.

dantocgoc
20-03-2011, 19:57
Dantocgoc lại lo xa cho HX rồi, PHP chỉ "chém" tiểu tiên nữ phần "mèm" thôi, phần "cứng" thì vẫn phải đợi mài dao xong đã.

Đấy đấy.., nhà em lo nhất các bác chém HX phần đấy. Chứ còn phần "cứng" em thiết nghĩ dao các chả ăn thua gì đâu. Đụng vào là bị nẩy ra hết á.:D
Hương xưa à.., chúc cô mau khỏi ốm đại náo giang hồ nhé?(NT)

nguyen.vnr
20-03-2011, 21:02
Alo! Iem xin hỏi có bác Gờ rin lai ở nhà không ạ?....chả là thế này,bác ạ!30/4-1/5 tới em bị đày làm lítđơ cho 5 con ngựa thồ!...đi Lũng Cú (em đi độc hành Hà Giang 1 lần rồi).Kính nghiệm thì chưa sâu,Bác Trưởng tộc,chị chủ tịt HX....bảo em gõ cửa anh GRLine,...theo đông đảo ngựa thồ nhà em thì muốn đi cung nào đẹp nhất,ngắn nhất,hùng vĩ nhất...về HN nhanh nhất để kòn đi làm!...đa tạ các bác!

datcang
20-03-2011, 22:04

Người nhà nước mà kụ ăn nói khiếp quá

Judy
20-03-2011, 23:03
Chị HX đi chợ Cát Bi ngày nào đấy, cho em đu với (nếu đc) em đang nhàn rỗi :P
Ah mà chợ Cát Bi thì oánh chén những món gì chị ơi ??? ;;)

bụi đường ca
21-03-2011, 08:48
Ah mà chợ Cát Bi thì oánh chén những món gì chị ơi ??? ;;)

Bụi trả lời thay chị HX: Ăn lòng lợn, tiết canh, tiết luộc, ốc, bún chả, giá biển, nộm, bì bò, gà tần, bò khô, bún tôm, canh bánh đa, bánh trôi, bánh đúc, bánh gối, bánh rán, chè... Tóm lại là nhiều quá nhớ không hết.

Tồ - Tôm - Ell về nhà té re mà vẫn khen ngon nhỉ.

haingon
21-03-2011, 10:09
Ah mà chợ Cát Bi thì oánh chén những món gì chị ơi ??? ;

Bụi trả lời thay chị HX: Ăn lòng lợn, tiết canh, tiết luộc, ốc, bún chả, giá biển, nộm, bì bò, gà tần, bò khô, bún tôm, canh bánh đa, bánh trôi, bánh đúc, bánh gối, bánh rán, chè... Tóm lại là nhiều quá nhớ không hết.

Tồ - Tôm - Ell về nhà té re mà vẫn khen ngon nhỉ.

Bụi trả lời thay thế thì em nó chóng hết cả mặt còn gì:)
Mà cái vế sau nhạy cảm thế, chị Hương nghe thấy lại :gun bây giừ :))
Chủ nhật này về Judy nhé, bọn chị đang dụ dỗ mấy nường trú trên Hà thành chủ nhật này đới.

TD
21-03-2011, 10:21
[QUOTE=greenline;333685]Tộ xư, nó rủ rê kiểu quăng 1 câu, gọi điện không thèm nghe máy. (NO)

May thế, hôm í mà mình hóng hớt theo Xanh lão thì có mà ăn ngó nhể.
Chiều thứ 7 tuần này hội lão phụ 6X, 7x đi ăn giả thù các cháu 8x nhể.
@ Hương xưa: trau dồi ruột đi nhá.
@Ngón: Cộng thêm 1 tuổi vào rồi hóng với các cụ nhá.

TD
21-03-2011, 10:22

Mà ku đất cảng lâu lắm mới thấy dậy sóng nhể :)

haingon
21-03-2011, 11:02

Em cộng thêm hai để đú với các cụ cho tự tin nhé, nhìn cái mẹt em, em mà không khai ra các cụ lại chẳng cho em lên hàng chi giữa của 7x ấy chớ nhể?!;)

greenline
21-03-2011, 11:17

Đồng chí em gan cùng mình nhở, dám chém gió cả lờ đờ. :)) Anh nghĩ đồng chí em nên học cách cười thêm một tí để phân biệt đùa vui và thực tế. :)

theo đông đảo ngựa thồ nhà em thì muốn đi cung nào đẹp nhất,ngắn nhất,hùng vĩ nhất...về HN nhanh nhất để kòn đi làm!

Ai vậy nhỉ? Dịp 30/4-1/5 có nhiều thời gian sao phải đi nhanh sống gấp làm gì cho nó phí đời? :)) Đi vào dịp này thì nên đặt phòng trước để tránh việc lên đến nơi không còn phòng ngủ. Giá cả của HG bây giờ tăng vòn vọt chẳng kém gì Sapa. Ngày lễ tết thì ... :shrug: Lịch trình đi thì bạn chịu khó tìm kiếm trong diễn đàn nhé, có rất nhiều. :)

thik_di_choi
21-03-2011, 12:19
50k có đủ dưa góp đi chợ Cát bi không nhể. Mà tuần này có ai đi Sinh nhật PĐN không?

thanhbac
21-03-2011, 13:16
Bác thik_di_choi ơi, đợt tới PHP có chương trình đi đâu xa không Bác ? có gì Bác bố trí vào 2 ngày cuối tuần cho em joint với. Tks

thanhbac
21-03-2011, 13:25
Nghe nói Hương Xưa có kế hoạch đi Bali à ? HX có lịch chưa ? share cho mình nhé, nếu được thì minh joint với vì hiện tại mình muốn đi.

bụi đường ca
21-03-2011, 14:06
Bác Bắc, gần nhất thì HX mới có plan đi chợ Cát Bi thôi. Sau đó là vụ đi Phuket và Myanmar. Còn Bali thì chưa.

Vụ Bali bác hỏi "trưởng kho" Ell, hình như tháng 11. Nghe nói phải có rượu thịt đến chào thì... "Ông chúa kho" mới tiếp.

Judy
21-03-2011, 17:34
Chiều thứ 7 tuần này hội lão phụ 6X, 7x đi ăn giả thù các cháu 8x nhể.
@ Hương xưa: trau dồi ruột đi nhá.

Bụi trả lời thay thế thì em nó chóng hết cả mặt còn gì:)
Mà cái vế sau nhạy cảm thế, chị Hương nghe thấy lại :gun bây giừ :))
Chủ nhật này về Judy nhé, bọn chị đang dụ dỗ mấy nường trú trên Hà thành chủ nhật này đới.

Hehe, Thanh- kiu bác Bụi, em thấy bác kể mãi mà vẫn còn 3 chấm là em sướng cái bụng mà hoa cái mắt rồi.
Chị Ngón: em thất nghiệp đang ăn bám các Kụ ở ĐS, nên vô- sờ- tư chị ạ, lúc nào ọp ẹp cứ ới, em bus Thịnh Hưng lên (Nhỡ mà ham chơi hết h bus Thịnh Hưng về ĐS thì các Kụ cho em xin 1 bác xế nhá :LL
@ Chị BD: em tình nguyện cắt bớt để về 7X rùi, cho em tham gia với nhá nhá (wait)

minsk79
21-03-2011, 18:33

Không phải là Hiệp sĩ mà là Hoàng tử em nhé!. Câu chuyện là thế này.

Ngày sửa ngày xưa đã lâu lắm rồi, không ai còn nhớ nữa. Ở vương quốc PHP , có một Hoàng tử có tên là Ellis000. Từ nhỏ chàng ta đã được Vua và Hoàng hậu cực kì luông chiều, muốn gì được lấy. Xung quanh Hoàng tử luôn có rất nhiều kẻ hầu người hạ. Nên mặc dù đã lớn tuổi nhưng hầu như Hoàng tử vẫn chưa biết làm gì.
Vì muốn ăn chỉ cần há miệng là có người đút cho.

Muốn ngủ thì có đầy tớ đỡ cho ngủ

Đến tắm cũng có người kì lưng cho.

Mặc dù sống trong nhung lụa, xung quanh là ngọc ngà châu báu, chẳng thiếu thứ gi. Nhưng Hoàng tử vẫn cảm thấy thiêu thiếu một cái gì đó, mà Hoàng tử không giải thích được. Mặc dù bao nhiêu ngày Hoàng tử vò đầu , bứt tai, móc mắt, vặt lông mũi nhưng vẫn không biết cái mình cảm thấy thiếu là gì.

Đến một ngày kia, Hoàng hậu mua cho Hoàng tử một quyển chuyện tranh, Hoàng tử đọc như chưa bao giờ được đọc. Câu chuyện kể về nàng Công chúa bị mụ Phù thuỷ làm phép cho ngủ ở trong rừng, với lời nguyền chỉ khi nào có chàng Hoàng tử đến hôn vào đôi môi của nàng thì lời nguyền mới được xoá bỏ. Đọc đến đây khuôn mặt Hoàng tử dãn ra. Đây..! Điều mà Hoàng tử cảm thấy thiếu là đây. Khuôn mặt dãn ra viên mãn, Hoàng tử thấy như được thoát xác thành một người khác. Hớn hở hơn cả Newton bị trái táo rơi vào đầu mà tìm ra định luật vạn vật hấp dẫn.

Hoàng tử vội tập hợp một lũ lâu la quyết vào rừng sâu tìm cho được nàng Công chúa, mặc dù đức Vua và Hoàng hậu cùng các quan đại thần của PHP ra sức can ngăn khuyên nhủ, nhưng khi trí đã quyết thì không có gì cản nổi. Hoàng tử cho mời Pháp sư danh tiếng nhất Vương quốc đến để chọn ngày lành tháng tốt để Hoàng tử và lũ lâu la tiến vào rừng sâu. Quyết tìm ra nàng Công chúa.

Khi biết có người muốn giải cứu Công chúa, mụ Phù thuỷ liền điều động một lũ tiểu yêu ra ngăn cản nhằm làm nhụt ý trí của những kẻ đi giải cứu. Nhưng với tinh thần không chịu lui bước trước khó khăn, Hoàng tử chỉ đạo lũ lâu la đánh tan đám tiểu yêu nhằm mở đường vào giải cứu Công chúa.

minsk79
21-03-2011, 18:39
Khi tin tức đám Tiểu yêu bị đánh tan bay về, lão Phù thuỷ đùng đùng nổi giận, sai thêm một đàn Quái thú truy sát, biết gặp phải đối thủ quá mạnh Hoàng tử cùng đám lâu la bỏ chạy toán loạn. Đám Quái thú đắc thắng dừng lại không đuổi nữa, duy chỉ còn một con vẫn còn hăng máu truy đuổi. Hoàng tử cùng đám lâu la hội ý chớp nhoáng, quyết định dụ con Quái thú vào rừng sâu. Hình như cảm nhận thấy sự nguy hiểm cận kể Quái thú dừng lai không truy đuổi nữa, chứ đuổi ông vào sâu trong rừng….! Ông cho mày lên đĩa.

Bầy quái thú tấn công.

Chỉ còn một con duy nhất truy đuổi.

Ngày rồi ngày qua đi Hoang tử cùng đám lâu la đã vượt qua không biết bao nhiêu con suối, bao nhiêu cánh rừng, bao nhiêu quả núi nhưng vẫn không thấy tung tích nàng công chúa ở đâu.
Vượt bao nhiêu suối sâu.

Núi cao

Những cây cầu cũ, nát.

Khi lương thực mang theo đã cạn, Hoàng tử cùng đám lâu la phải tìm trong rừng có cái gì ăn được để ăn và tiếp tục cuộc hành trình.
Nhặt từng cái nấm để ăn.

minsk79
21-03-2011, 18:44
Những bữa ăn cực kì chay tịnh.

Mặc dù hành trình cực kì gian khổ, nhưng không lúc nào Hoàng tử không nghĩ về nàng Công chúa dù chưa một lần gặp mặt.

Cuối cùng sự cố gắng của Hoàng tử đã được đền đáp, chàng đã tìm ra nơi mụ Phù thuỷ giấu nàng Công chúa. Chàng nhẹ nhàng đến bên nàng, vén mái tóc của nàng lên định hôn lên đôi môi mọng đỏ của nàng..! nhưng chợt nhớ đã bao ngày nay mình chưa đánh răng, nhỡ có hôn nàng mà nàng tỉnh dậy thấy mùi đó có lẽ nàng lại ngủ thêm 1000 năm nữa cũng lên, nếu như vậy thì đợi làm sao được. Trong lúc tiến thoái lưỡng lan không biết làm cách nào, chợt một ý nghĩ loé nên trong đầu chàng.
Chỉ có cách này nếu không được đành bó tay ( dùng tóc ngoáy lỗ tai )

Khuôn mặt của nàng từ tái chuyển sang phê đần.

Cuối cùng Công chúa cũng tỉnh dậy tươi cười cùng Hoàng tử….!

Do chán ghét cuộc sống bon chen nơi phồn hoa đô thị, Hoàng tử cùng Công chúa quyết định ở lại trong rừng sâu mà không trở về kinh thành nữa. Họ tìm được1 túp lều tranh ven suối làm nơi trú ngụ ( thực ra đây là cái chuồng trâu bỏ hoang )

Từ đó họ sống rất hạnh phúc bên nhau, đây là sản phẩm của tình yêu đó.

Một kết cục có hậu phải không các Bác.

Judy
21-03-2011, 18:46
Í ẹ, nấm này ăn để mà die ạ, cơ mà bác Minsk79 viết cứ như viết cổ tích ấy nhỉ :LL
Bác viết tiếp đi, em kê dép ngồi hóng :)

(edit)===> Em chưa kê xong dép bác đã xong phần kết câu chuyện. :))

Kiara
21-03-2011, 19:59
=))=))=))

Há há, chị cứ tưởng hoàng tử tồn kho lâu ngày, hàng mốc hỏng, nên phải nhờ đến cái tai công chúa để ngoáy chứ không thì cần quái gì đến cái tai, phỏng? Làm sao ra sản phẩm được, hay là sản phẩm của bọn đầy tớ.......

Guốc Mộc
21-03-2011, 20:59
Minsk ơi ! Ở trong rừng... hình như không có món gì ngon... Toàn ăn khoai lang đủ Bảy ngày trong tuần hay sao ý anh nhỉ.... :S

Thần Dân chúc mừng Hoàng Tử kụ Ell:D

greenline
21-03-2011, 21:01
=))=))=))

Há há, chị cứ tưởng hoàng tử tồn kho lâu ngày, hàng mốc hỏng, nên phải nhờ đến cái tai công chúa để ngoáy chứ không thì cần quái gì đến cái tai, phỏng? Làm sao ra sản phẩm được, hay là sản phẩm của bọn đầy tớ.......

Em thật, dùng từ "ngoáy" tự nhiên làm em nhớ đến câu "đuôi chuột ngoáy lọ mỡ".

=)) =)) =))

Totochan
21-03-2011, 21:33
Cuối cùng sự cố gắng của Hoàng tử đã được đền đáp, chàng đã tìm ra nơi mụ Phù thuỷ giấu nàng Công chúa. Chàng nhẹ nhàng đến bên nàng, vén mái tóc của nàng lên định hôn lên đôi môi mọng đỏ của nàng..! nhưng chợt nhớ đã bao ngày nay mình chưa đánh răng, nhỡ có hôn nàng mà nàng tỉnh dậy thấy mùi đó có lẽ nàng lại ngủ thêm 1000 năm nữa cũng lên, nếu như vậy thì đợi làm sao được. Trong lúc tiến thoái lưỡng lan không biết làm cách nào, chợt một ý nghĩ loé nên trong đầu chàng.
Chỉ có cách này nếu không được đành bó tay ( dùng tóc ngoáy lỗ tai )

Xin lỗi Hoàng tủ Kụ nhưng hình ảnh này hình như giống như kênh Pờ lan nét En ni mal, àh thôi rồi, giống ở Thủ Lệ!!!!

ngo1
21-03-2011, 22:18
Có cô gái rất xinh đẹp đi khám bệnh về kể với mẹ là
"Mẹ ơi, hôm nay ông bác sĩ ông ấy quên tai nghe mẹ ạ, ông ấy cứ áp sát tai vào người con để nghe thay tai nghe".
Bà mẹ hốt hoảng: "Chết thật, thế ông ấy có quên bơm kim tiêm không con?"

Trong trường hợp này, tôi nghĩ là em kia vẫn may (hay là đen không biết) vì ông Ell mới chỉ dùng ... tóc để ngoáy.

Snow_php
21-03-2011, 23:15
Cậu quên tớ ah?sao rủ mỗi Ngón & Xưa thế?Hả Bạch Dương(NO)

TD
22-03-2011, 08:14

Quên là quên dư lào, hôm í mà nàng ko đi là cử trinh sát đi tìm ngay ấy chứ. Nhớ hẹn nàng nhá!

TD
22-03-2011, 08:18
=))=))=))

Câu này của lãnh đạo em liên tưởng câu chuyện "Bắn hổ bằng ô" :D

Thần Rùa
22-03-2011, 08:46
Anh ell đi tử tử rồi các bác ạ !

@A.Bụi + all : Cuối tuần cho e góp vui vụ chợ Cát Bi với nhé.

Hương xưa
22-03-2011, 10:10
Hí hí, mem mới ở đâu dễ thương tệ, thọ thẹ đến là iêu :))

Mink: thằng iem khói lửa đâu ra đấy nhỉ, chị phục mày quá, dưng mà anh mày với cả công chúa thế nào rồi, có đang mài dao chuẩn bị cho mày thiếu cái gì không đới =))

co_mem
22-03-2011, 19:50

Minsk ơi là Min, đến chết mất =))=))=)) văn hay thế mà giờ mới thể hiện á.
Mà tớ tưởng Chuê tổng quản làm công chúa hóa ra lại là em Nở à

Thần Rùa
22-03-2011, 22:12
Hixx... hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa thôi các bác nhé ... em đi die đây ...

ellvis000
22-03-2011, 23:37

Công nhận trình độ chỉnh sửa ảnh của Minsk tốt thật, thất nghiệp thì Minsk có thể làm nhiếp ảnh gia cũng có thể kiếm sống qua ngày được đấy. Sau khi chỉnh sửa ảnh của anh, mọi người không vào buôn nữa vì hình dung cứ mở máy ra là nhìn thấy ảnh Minsk chỉnh sửa mà hú hồn :LL. Mà cũng thừa nhận với Minsk, anh cũng bớt đẹp lão khi về già đấy.

ellvis000
22-03-2011, 23:47
Anh ell đi tử tử rồi các bác ạ !.

Hixx... hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa thôi các bác nhé ... em đi die đây ...

Minsk ơi là Min, đến chết mất =))=))=)) văn hay thế mà giờ mới thể hiện á.
Mà tớ tưởng Chuê tổng quản làm công chúa hóa ra lại là em Nở à

@ Cỏ: Có một số chuyện không nên nói đúng như thế làm một số người tưởng người khác die cũng muốn die thì buồn quá. Giá hoa đang lên cao và member của PHP đang bận rộn bắn chém mà. :help
@ Hoangithp: Chú die thì cũng phải xem giá hoa đã nhé. Còn ảnh của Minsk chính xác 100%, Hoangithp có phải là tác giả hoặc người có trong ảnh đâu mà phải tự thanh minh là "ảnh minh họa" hả :LL
@ Minsk: Cỏ khuyến mại lời khen, chú đừng tự viên mãn nhá. Chuyện của Minsk con thiếu Mụ Phù thủy và Lão thầy cúng nữa đấy. =))

Hương xưa
23-03-2011, 09:15
Ơ thế không phải minh họa à? Là thật à? Thế thì đến lượt em đi die đơi :(( :(( :((
Bớ người ta, viếng em với :help

co_mem
23-03-2011, 09:38
Ơ thế không phải minh họa à? Là thật à? Thế thì đến lượt em đi die đơi :(( :(( :((
Bớ người ta, viếng em với :help

Ơ, thế có thằng Hoang nó đòi chết rồi giờ lại đến Huong á, Min hiểm thật, một câu truyện cổ tích mà giết được tới mấy mạng người. ;)

Lão Ell có thanh minh thanh nga gì không kẻo lại vài người nữa đòi chết bây giờ? :D

h2q
23-03-2011, 15:57
Có bí mật gì, có ai đe doạ không mà mọi người cứ thi nhau đòi die ấy nhi? Anh Minsk từ hồi làm lộ ra chuyện tình hoàng tử nhọ nhem cũng không thấy đâu nữa rồi. Nghi ngờ quá (NO)(NO)(NO)

Totochan
23-03-2011, 16:36
Có bí mật gì, có ai đe doạ không mà mọi người cứ thi nhau đòi die ấy nhi? Anh Minsk từ hồi làm lộ ra chuyện tình hoàng tử nhọ nhem cũng không thấy đâu nữa rồi. Nghi ngờ quá (NO)(NO)(NO)

Nó còn đang tìm hướng dẫn sử dụng cái lót bỉm mà Hoàng tử Kụ đã hối lộ!:))

ellvis000
23-03-2011, 23:17
Ơ, thế có thằng Hoang nó đòi chết rồi giờ lại đến Huong á, Min hiểm thật, một câu truyện cổ tích mà giết được tới mấy mạng người. ;)

Lão Ell có thanh minh thanh nga gì không kẻo lại vài người nữa đòi chết bây giờ? :D

Thanh minh thanh nga làm gì nhỉ. Minsk luôn nói sự thật, hắn có nói dối bao giờ đâu (trừ với vợ ở nhà) :)). Mà DIE nhiều cho vui, có hội đấy.
Nghe đâu, Minsk đang hối hận vì kể lại câu chuyện làm nhiều người muốn die quá, hắn cũng đang tìm chỗ PHÁT để DIE đấy :help
Chiều thứ 7 này, những người đã, đang, sắp và ko muốn die cùng off tại chợ Cát Bi để tìm cảm giác lãng mạn Huongxua vừa trải qua nhé: đi nhanh như lướt, về với vẻ mặt đầy viên mãn =))

bụi đường ca
24-03-2011, 11:25
Em nhận email rao vặt đây:

Đường bay HP - ĐN chính thức hoạt động từ ngày 28-4. Vé đang bán ở khắp nơi, trừ website. Giá vé hơn 2 triệu/khứ hồi, hiện đang full vụ 30-4.

Ai có nhu cầu thì gọi ra các phòng vé để vào waiting list. Ngoài thời gian đó thì vé rẻ 500-600k như chặng HN - ĐN thôi.

mahaiphong
24-03-2011, 15:06
Chưa được OFF & chém gió với các Bác buổi nào, đứng ngồi không yên ............ có chương trình gì các Bác ới vào số động đậy Em 1 tiếng nhé : 0972 888969 ( Tuấn Anh)

thik_di_choi
24-03-2011, 15:37
Em nhận email rao vặt đây:

Đường bay HP - ĐN chính thức hoạt động từ ngày 28-4. Vé đang bán ở khắp nơi, trừ website. Giá vé hơn 2 triệu/khứ hồi, hiện đang full vụ 30-4.

Ai có nhu cầu thì gọi ra các phòng vé để vào waiting list. Ngoài thời gian đó thì vé rẻ 500-600k như chặng HN - ĐN thôi.

Có thế chứ. Để hè đi chứ dạo này thấy vụ miền Trung đi khó khăn quá

thik_di_choi
24-03-2011, 15:40
Chưa được OFF & chém gió với các Bác buổi nào, đứng ngồi không yên ............ có chương trình gì các Bác ới vào số động đậy Em 1 tiếng nhé : 0972 888969 ( Tuấn Anh)

Chịu khó theo dõi đi bạn nhé. Về nguyên tắc của một vài chiên gia off là nên liếc qua topic 1 lần trước khi ra khỏi vaă phòng buổi chiều.
@ về chữ ký: thịt gà, xôi nếp, đàn bà chứ ko phải cá chép nhá. Với lại đàn bà ngoài tay thì còn nhiều thứ khác vưỡn dùng được để thưởng thức =))

Hương xưa
24-03-2011, 16:07
Chịu khó theo dõi đi bạn nhé. Về nguyên tắc của một vài chiên gia off là nên liếc qua topic 1 lần trước khi ra khỏi vaă phòng buổi chiều.
@ về chữ ký: thịt gà, xôi nếp, đàn bà chứ ko phải cá chép nhá. Với lại đàn bà ngoài tay thì còn nhiều thứ khác vưỡn dùng được để thưởng thức =))

Lão già ngày càng chua ngoa, vậy theo í lão thì dịch thế này cho vần:
"Xịt gà, xôi nếp, đàn bà
Ăn ba thứ đó phải là bằng tay"
Tuy rằng lý thuyết như vầy
Nhưng riêng món cuối còn đầy thứ chơi =))

thik_di_choi
24-03-2011, 16:47
Ơ. Sao lại gọi là lão. Đang xoan
"Anh dại khờ lắm, ngu ngơ lắm
Chỉ biết ăn thôi, chẳng nói giề"

ngo1
24-03-2011, 22:48
"Xịt gà, xôi nếp, đàn bà
Ăn ba thứ đó phải là bằng tay"
Tuy rằng lý thuyết như vầy
Nhưng riêng món cuối còn đầy thứ chơi =))

Tuy là "còn đầy thứ chơi" nhưng có vẻ vẫn có lỗi. Hãy nghe ông Henry Ford nói về nhược điểm "món cuối" của HX nhé:

Ông vua xe hơi, Henry Ford sau khi chết được đưa lên thiên đàng. Tại cổng thiên đàng có Thánh St Peter chờ sẵn để đón Ford.

Vừa gặp Ford, Thánh Peter cho biết: Ford hồi còn sống, ngươi đã làm nhiều việc công ích cho xã hội, như sáng chế phương pháp làm việc dây chuyền cho kỹ nghệ xe hơi làm thay đổi cả thế giới. Với thành quả như vậy, ngươi sẽ được một ân huệ là có thể chuyện trò với bất cứ ai ở thiên đàng này.

Suy nghĩ vài giây, Ford xin được gặp Thượng Ðế. Thánh Peter dẫn Ford đến gặp Thượng Ðế. Vừa gặp Thượng Ðế, Ford hỏi ngay:

- Thưa Ngài, lúc ngài chế tạo ra đàn bà, ngài đã suy nghĩ gì?

Thượng Ðế nghe xong bèn hỏi lại:

- Ngươi hỏi như vậy là ý gì?

Ford liền trả lời:

- Trong sáng chế của ngài có quá nhiều sơ sót. Phía trước thì bị phồng lên, phía sau thì bị nhô ra. Máy thường kêu to khi chạy nhanh. Tiền bảo trì và nuôi dưỡng quá cao. Thường xuyên đòi hỏi nước sơn mới. Cứ đi 28 ngày là lại bị chảy nhớt và không làm việc được. Chỗ bơm xăng và ống xả lại quá gần nhau. Ðèn trước thì quá nhỏ. Tiêu thụ nhiên liệu thì nhiều kinh khủng khiếp.

Thượng Ðế nghe qua liền bảo:

- Ngươi hãy đợi một chốc lát để ta xem lại bản thiết kế.

Ngài bèn cho gọi toàn bộ kỹ sư thiết kế và cơ khí trên thiên đàng lại để xem lại quá trình, sau một thời gian họ đã trình lên cho Thượng Ðế bản báo cáo. Xem xong, ngài bèn phán rằng:

- Những lời ngươi vừa nói hoàn toàn đúng, bằng sáng chế của ta thật có nhiều sai sót, nhưng nếu tính trên phương diện kinh tế thì hiệu quả lại rất cao: Có gần 98% đàn ông trên thế giới xài sản phẩm do ta chế tạo, trong khi chỉ chưa đầy 10% đàn ông xài sản phẩm của ngươi

(Sưu tầm)

Thần Rùa
25-03-2011, 09:08
Dear các anh chị php, 9/4 tới em và tụi bạn định đi Nam Ninh và lân cận (nếu giấy thông hành được phép). Do đi lần đầu nên nhờ các bác đã từng đi Trung Quốc bằng giấy thông hành (bọn em đi tầm 4 ngày) nhờ tư vấn giúp em cách làm giấy thông hành (6-8 người), chi phí. Và hành trình sang TQ thì đi cung dư nào thì hợp lý bằng giấy thông hành ạ ( Dự kiến : HN -- tầu ---> Nam Ninh ----> Quế Lâm,nếu đc).

Em cảm ơn.

__Tam---Tre__
25-03-2011, 09:31
Lâu lắm òi em cũng chưa tham gia vụ off ẹp nào cả. Thứ 7 tuần này các bác cho em vác dép theo vụ chợ Cát Bi với nha?

thik_di_choi
25-03-2011, 09:31
Dear các anh chị php, 9/4 tới em và tụi bạn định đi Nam Ninh và lân cận (nếu giấy thông hành được phép). Do đi lần đầu nên nhờ các bác đã từng đi Trung Quốc bằng giấy thông hành (bọn em đi tầm 4 ngày) nhờ tư vấn giúp em cách làm giấy thông hành (6-8 người), chi phí. Và hành trình sang TQ thì đi cung dư nào thì hợp lý bằng giấy thông hành ạ ( Dự kiến : HN -- tầu ---> Nam Ninh ----> Quế Lâm,nếu đc).

Em cảm ơn.

Hiện tại giấy thông hành được phép đi một tỉnh sát biên giới (Vân Nam hoặc Quảng Tây). Giấy thông hành có giá trị 30 ngày và chỉ được phép vào, ra 1 lần. Chi phí chẳng nhớ lắm đâu cỡ 200k (cái này em có thể nhờ Cuongtax hoặc Xanh làm qua dịch vụ).

Từ Hải phòng qua Nam Ninh có nhiều cách:
- Đi tàu từ ga Gia lâm: xuất phát tối, đến Nam Ninh trưa hôm sau (thời gian làm thủ tục lâu, chuyển tàu ở ga Đồng Đăng)
- Đi xe Sơn Đức buổi sáng từ Hải phòng, chiều đến nơi
- Đi xe lên Lạng sơn - HNQ rồi tự bắt xe tiếp đến Nam Ninh

Về chương trình 4 ngày thì nên như sau:
- Trưa ngày 1 đến Nam Ninh, chiều đi tham quan Nam Ninh (Thanh tú Sơn chẳng hạn)
- Sáng ngày 2 đi Quế lâm tham quan Quế lâm rồi ngủ Quế lâm
- Sáng ngày 3 đi Dương Sóc chơi đến chiều rồi quay lại Nam Ninh
- Sáng ngày 4 chơi cố buổi sáng rồi trưa về lại Lạng sơn
A có một gợi ý nhỏ thế này. Nếu thời tiết tốt và có sức khoẻ, chạy phéng xe máy lên Lạng Sơn (190km) rồi gửi xe ở Lạng sơn. Hôm nào về thì lấy xe mà về. Như vậy khoảng 4h sáng đi, 8h sáng đến Lạng sơn, 9h30 đã có thể lên xe đi Nam Ninh rồi và 12h đến Nam Ninh. Hơn nữa nên dành nhiều thời gian cho Quế lâm và Dương Sóc.
Về chi phí:
- Ngủ: 150k/ng/đêm
- ăn: 300k/ng/ngày
- Đi lại: không nhớ rõ nhưng cũng phải ngang ngửa ở VN (khoản này tốn đấy)

Chi tiết ăn chơi, giá cả em hoi đatcangdaysong nhé. Thằng này làm ma Nam Ninh mấy năm rồi

thanhbac
25-03-2011, 16:15
Mình đi Nam Ninh nhiều rồi, chương trình thì bạn tham khảo ý kiến của bác Thik nhé, còn giấy thông hành chỉ đi được các tỉnh ở sát biên giới thôi. Để đi vào sâu bên trong bạn cần :
1. Visa (xin tại ĐSQ Trung Quốc -46 Đường Hoàng Diệu Hà nội ) mất 60 USD/người/ đi lại nhiều lần.
2. Xin thị thực AB tại Tổng Cục xuất nhập cảnh 40 Hàng Bài Hà nội, lệ phí 50k/người/ đi lại nhiều lần nhưng đối tượng chỉ áp dụng cho công chức hoặc cán bộ các Doanh nghiệp mọi thành phần ( có công văn đề nghị và mẫu đơn),5 ngày làm việc từ khi nhận hồ sơ.
3. Đi giấy thông hành qua qua cửa khẩu, sau đó liên hệ với một Công ty du lịch bên Trung Quốc làm giấy thông hành đi sâu vào đất liền nhưng chí phí rất mắc khoảng 400- 500 Nhân dân tệ

Judy
26-03-2011, 00:16
Các Kụ ơi, chiều mai ọp ẹp thế nào cho em bít giờ giấc, địa điểm với cả vụ chủ nhật- chị Ngón đề xuất nữa nhé. Mai em đi Phủ Dày với đại gia đình, khoảng 4-5h chiều về tới HP. Các kụ dây thép cho em ná - 0989653839 em còn tranh thủ tuần này "được" thất nghiệp nữa thôi ạ.

TD
26-03-2011, 11:25
Mời toàn thể đoàn viên của gia đình nhà ta 15h30 chiều nay thứ 7 ngày 26/3/2011 đến dự tiệc buffet thập cẩm tại CB market nhân dịp kỷ niệm 80 năm ngày thành lập Đoàn.
Khi đi nhớ cầm theo 100k và 1 lọ Berberin (Dành cho các bác yếu bụng) :)

haingon
27-03-2011, 10:18
Sau một ngày ăn chơi theo đúng tinh thần phượt. Đua đòi bon chen với các bác em cũng đua lên một số hình ảnh.
Theo hẹn thì chiều mới được đi đánh phá chợ Cát Bi. Buổi sáng của ngày nghỉ đầu tiên trong tuần đành lượn lờ phố sá. Vậy mà đã gặp bác Tôm đang đứng" vẫy khách" ở Hoàng Văn Thụ. Đúng lúc có bác đánh dây thép gọi tức tốc ra Đồ Sơn....Vẽ.:D
Trời hôm nay không nắng, không mưa...u u mù mù

Nhưng biển vẫn thét gào.

Và các bác vẫn hăng say lắm lắm.

Gió biển thổi và thấy ngấm lạnh, triều cường bắt đầu lên dần trên các bãi đá. Đành khất các bác về sớm.
Bốc máy gọi cho Bạch Dương, Hương xưa hành quân xuống chợ, một lát ell, min, hoang, thanhbac, sờ lâu:)) cũng xếp hàng một tập hợp.
PHP mà không ăn ốc thì...

Món đặc sản của chợ.( sắn?)

nem_162
27-03-2011, 11:01
Nhìn anh ell ăn ốc thật ... hồn nhiên :)

bụi đường ca
27-03-2011, 13:32
Mải đi xem BSB show nên em lỡ vụ chợ CB. Có vị nào về gặp anh Tào không?

Thần Rùa
27-03-2011, 14:27
Mải đi xem BSB show nên em lỡ vụ chợ CB. Có vị nào về gặp anh Tào không?

Anh em bonus thêm chai Vodka nên về ai cũng chạy nhanh hơn Tào Tháo cả :D

thanhbac
27-03-2011, 16:55
Tiếc quá, thứ 7 mình đi giao lưu Đoàn TN ở Lạng Sơn nên không tham gia offline ở CB market được, hy vọng sẽ được tiếp kiến mọi người trong lần offline kế tiếp.
Bao giờ cho đến coming offline đây ?

mahaiphong
28-03-2011, 09:24

Đã sửa rùi, cảm ơn bạn nhiều ...........

bụi đường ca
28-03-2011, 10:05
Đầu tuần chào cả nhà. Chúc cả tuần PHP happy, nhiều xiền, được nhiều người yêu thương.

http://www.youtube.com/watch?v=pTnnVk1Gjzs&feature=player_embedded

Hương xưa
28-03-2011, 10:31
Đầu tuần rỗi rãi cậu chưởi tộ xư đứa lào hôm trước bẩu đi chợ Cát Bi xong rồi không đi nhá =)) =)) =))

thik_di_choi
28-03-2011, 10:41
Đầu tuần chào cả nhà. Chúc cả tuần PHP happy, nhiều xiền, được nhiều người yêu thương.

Cả bàn nhậu thương mình rồi mỗi đứa sầu riêng với mình một ly cối nhể =))

ellvis000
28-03-2011, 10:51

Đầu tuần rỗi rãi cậu chưởi tộ xư đứa lào hôm trước bẩu đi chợ Cát Bi xong rồi không đi nhá =)) =)) =))

Đầu tuần mới, có lẽ không khí từ Nhật Bản ô nhiễm bay về đến Việt Nam rồi hay sao mà tâm trạng của mỗi người đều có "đột biến". Lại có kẻ Thanks cả hai. :DSắp tới cũng cần phải tổ chức Phượt Đông Khê HP hay Châu Quỳ HN thôi bà con ơi :help

Judy
28-03-2011, 17:43
Ối cụ HX chởi em đấy phỏng ? Oan ức cái thân em quá, đã hok đc ăn, bàn phím thì ướt lại còn bị chởi. huhu. :((:((:((

pham.thanhhuong
28-03-2011, 21:24
Em mem mới cho e tham gia hội PHP với nha. có vụ j các bác cứ cho e tham gia với nha
Yahoo: thanhhuong_1011
mail: [email protected]
Rất hân hạnh ạ

HoangTung76
29-03-2011, 08:21
Em có ý kiến thế này cả nhà ơi, hay chúng ta lập một cái room skypee thỉnh thoảng chát chít cho nó vui nhỉ, không biết có được không??
em đi tiên phong trước nhá.
nick sky của em giống nick phượt thôi : HoangTung76.
:)):)):))

bụi đường ca
29-03-2011, 08:59
Hi cả nhà, sweet Tuesday morning!

http://www.youtube.com/watch?v=fXE-u8ILjOU&feature=related

Nhóm Badfinger thành lập tại Xứ Wales năm 1965, được coi là tiếp nối của The Beatles...

greenline
29-03-2011, 10:12
Em mem mới cho e tham gia hội PHP với nha. có vụ j các bác cứ cho e tham gia với nha
Rất hân hạnh ạ

Cả nhà cũng rất hân hạnh chào đón em. :))

Hi cả nhà, sweet Tuesday morning!

Ku em đang yêu à? :)) 1/4 này bọn em có đi Hội làng cá Cát Bà không?

bụi đường ca
29-03-2011, 10:25
))

Ku em đang yêu à? :)) 1/4 này bọn em có đi Hội làng cá Cát Bà không?

Dạ em mới xem phim 127 Hours, đại ý phim là đến lúc gần chết rồi mới tiếc trong cuộc sống nhiều khi mình thờ ơ. Vì vậy, giờ em năng chào mọi người thui.

À, phim này cũng mượn tai nạn trong khi Phượt để nói chuyện đời. Bác Ell hay đi trèo núi, có xem thì em cóp cho.

hoagao
29-03-2011, 11:29
Dạ em mới xem phim 127 Hours, đại ý phim là đến lúc gần chết rồi mới tiếc trong cuộc sống nhiều khi mình thờ ơ. Vì vậy, giờ em năng chào mọi người thui.

À, phim này cũng mượn tai nạn trong khi Phượt để nói chuyện đời. Bác Ell hay đi trèo núi, có xem thì em cóp cho.

Công nhận nhỉ, dạo này ngó đâu cũng thấy tin bắn nhau, động đất, phóng xạ.
May mà vào đây thấy mỗi ngày có một bản nhạc yêu đời của bác Bụi. Nhưng sao Bụi cứ giải thích như kiểu đếm ngược sống gấp ấy, hãi kinh!
Mà sáng tới giờ máy tính tậm tịt chết Net, em cũng chẳng nghe đc bản nhạc trên có hay không.
Thôi thì em cũng tranh thủ chào hỏi mọi người mấy câu không tí tẹo nữa em lại bị chết... mạng internet. :)
(Em đang dùng mạng của Vịt-ten lờ đờ ạ!!!)

bụi đường ca
29-03-2011, 12:01
Thank chị Gạo nhé (năng chào, năng cảm ơn vì bên em đang có cuộc vận động CAND chấp hành nghiêm điều lệnh, xây dựng nếp sống văn hoá vì nhân dân phục vụ).

Mấy bác độc thân yêu nhạc... hôm nào rảnh rủ em đi chơi HN thứ bẩy đê. Lịch thế này: Đi từ 6h40' tối thứ 6, đi tàu. Hotel book sẵn từ nhà. Em đưa đi mấy bar nghe mấy anh chị khoai tây tự đàn hát, đồ uống soft drink toàn 15-20k thui nhé. Quá 12h đêm đóng cửa thì sang bar lắc. Lắc chán về ngủ. Thứ 7 lang thang HN, đủ các thể loại tham quan, lăng tẩm, thành quách, bảo tàng... Ăn trưa lúc 2h để khỏi mất công ăn bữa tối. Tối đi chợ đêm một tiếng. Dạt ra vỉa hè uống bia, buôn chuyện. Tiếp tục dạt về các bar... Trưa Chủ nhật đi tàu về. Xả stress!

thanhbac
29-03-2011, 12:41
Thank chị Gạo nhé (năng chào, năng cảm ơn vì bên em đang có cuộc vận động CAND chấp hành nghiêm điều lệnh, xây dựng nếp sống văn hoá vì nhân dân phục vụ).

Mấy bác độc thân yêu nhạc... hôm nào rảnh rủ em đi chơi HN thứ bẩy đê. Lịch thế này: Đi từ 6h40' tối thứ 6, đi tàu. Hotel book sẵn từ nhà. Em đưa đi mấy bar nghe mấy anh chị khoai tây tự đàn hát, đồ uống soft drink toàn 15-20k thui nhé. Quá 12h đêm đóng cửa thì sang bar lắc. Lắc chán về ngủ. Thứ 7 lang thang HN, đủ các thể loại tham quan, lăng tẩm, thành quách, bảo tàng... Ăn trưa lúc 2h để khỏi mất công ăn bữa tối. Tối đi chợ đêm một tiếng. Dạt ra vỉa hè uống bia, buôn chuyện. Tiếp tục dạt về các bar... Trưa Chủ nhật đi tàu về. Xả stress!

Có gì cho mình đặt 1 cục gạch nhé, HN là "quê hương" thứ 2 của mình đấy

Judy
29-03-2011, 13:43

Bác Bụi cho lịch trình toàn bar với lắc thêm bia, rịu thế kia, em đồ rằng các Kụ chửa có độc thân cũng đăng ký ầm ầm đấy ạ.
Lúc nào qua HN các bác ới em với nhá, HP thì còn lúc ở lúc không, chứ HN thì ới lúc nào em cũng hưởng ứng được :D

Kiara
29-03-2011, 14:54
Ôi 4C, 4C làm chị đây muốn sống gấp quá, chương trình dạt gấp cụ tỉ dư nào í nhỉ?

:)

ngo1
29-03-2011, 15:10
Oan ức cái thân em quá, đã hok đc ăn, bàn phím thì ướt lại còn bị chởi. huhu. :((:((:((

Em ơi. Em làm gì mà ƯỚT cả bàn phím thế ???????? (c)

Hương xưa
29-03-2011, 15:44
Em ơi. Em làm gì mà ƯỚT cả bàn phím thế ???????? (c)

À, em dự là nó...ngồi lên bàn phím =))

bụi đường ca
29-03-2011, 15:47
Rất hân hạnh ạ

Welcome em Hương.

Tiện thể em hướng dẫn thủ tục vay tín chấp tiêu dùng ở Vietin bank để nhà PHP có tiền đi phượt nhé.

bụi đường ca
29-03-2011, 15:48
À, em dự là nó...ngồi lên bàn phím =))

Có tổ chức xem webcam thì cho em xem với.

pham.thanhhuong
29-03-2011, 19:00
j chứ vay vốn cứ gặp e nha, e luôn sẵn sàng, e đang vay tiền đi phượt đây nè, có vụ j cứ gọi e nha

Judy
29-03-2011, 22:10
Có tổ chức xem webcam thì cho em xem với.

Xong rồi, bán phím ướt rồi các kụ ạ, Webcam giờ này thì còn xem đc gì nữa :LL

bụi đường ca
30-03-2011, 07:49
Hi, Wednesday morning!

http://www.youtube.com/watch?v=f4KXUr9JVng

Simon & Garfunkel là đôi song ca lừng danh ở Mỹ những năm 1960s. Những bản rock đậm chất dân ca của họ được khán giả yêu mến...

haingon
30-03-2011, 10:24
Chào mừng kỷ niệm 52 năm ngày Bác Hồ về thăm làng Cá (31-3-1959- 31-3-2011); Ngày truyền thống ngành Thủy sản Việt Nam 1- 4 và khai trương du lịch Cát Bà năm 2011, UBND huyện Cát Hải phối hợp với các sở, ngành tổ chức lễ hội với nhiều hoạt động kỷ niệm, văn hóa nghệ thuật:

- Lễ kỷ niệm 52 năm ngày Bác Hồ về thăm làng cá Cát Hải- Cát Bà; khai trương du lịch Cát Bà (đêm 31-3).

- Đua thuyền rồng trên biển Cúp Báo Hải Phòng lần thứ 17 và đua thuyền Kayak (sáng 1- 4).

- Ra quân vụ cá Nam (ngày 1 tháng 4).

- Hội chợ triển lãm thương mại - du lịch - thủy sản Cát Bà 2011 (từ ngày 25-3 đến 1-4) tại sân vận động trung tâm khu du lịch Cát Bà.

- Hội trại thanh niên ( từ ngày 30 - 3 đến hết ngày 1 - 4).

- Giải bóng chuyền nam huyện Cát Hải mở rộng ( từ 30 đến 1- 4 - 2011 ).

- Chương trình biểu diễn nghệ thuật của các đoàn nghệ thuật đến từ Hà Nội- Hải Phòng- Thái Nguyên- Sơn La.

- Khánh thành công trình đưa lưới điện 110 KV ra đảo Cát Hải; công trình vệ sinh công cộng số 1 ở trung tâm du lịch Cát Bà; trao giấy chứng nhân Nhãn hiệu Khu dự trữ sinh quyển quần đảo Cát Bà…

Cho em hỏi các bác nhà mềnh có ai đi ra Cát Bà hội cá tháng tư này không ạ?

bụi đường ca
30-03-2011, 10:27
Hỏi bác Xanh nhé, bác ấy đi đấy.

haingon
30-03-2011, 10:43
Em là iem cứ muốn xem cái trò Đua thuyền rồng trên biển xem nó như thía nào. Chứ dân HP toàn nghe đồn mà chưa tận mắt chứng kiến là iem ấm ức lắm. Biết có bác trong hội mình đi là em an tâm rùi, có chuyện giề còn a lô kéo bè...kéo cánh chứ nhể :))

voongsenh
30-03-2011, 15:43