PDA

View Full Version : Gà 8 - 2: Những Kế Hoạch Chinh Phục Chữ S

Pages : 1 2 3 4 5 [6] 7 8

ngocmit
28-09-2010, 09:58
đúng rồi, còn gốc rạ cũng đi :)

L'coxt
28-09-2010, 10:04
Trưa nay 11:45 -12:00 gà nào rảnh rỗi và dễ dãi thì đến ăn miến lươn ở ngã tư Hàng Chuối - Hàn Thuyên nhé. Có F1 từ bên Tây (hồ) về tham dự. Ca 2 sữa chua 11 Lý Thường Kiệt sẽ có thêm GT như mọi khi. Ốc, Mít, Vava, Momo, Dopping... hnay có rảnh không?

huonggiangf1
28-09-2010, 10:05
Thôi mọi người đi chơi, em phải ở nhà thì nghiên cứu cái này để tự sướng vậy :D

Gà ở nhà tổ chức đi với nhau đeeeeeeeee

* Ngày 1/10/2010
8h00: Khai mạc 10 ngày Đại lễ kỷ niệm 1000 năm Thăng Long – Hà Nội tại Vườn hoa Lý Thái Tổ
9h30: Biểu diễn nghệ thuật tại 5 sân khấu xung quanh hồ Hoàn Kiếm
14h00: Triển lãm các tác phẩm Văn học - Nghệ thuật
qua các thời kỳ tại Trung tâm Triển lãm Văn hóa nghệ thuật Việt Nam số
2 Hoa Lư, Hai Bà Trưng
15h00: Triển lãm ảnh nghệ thuật Hà Nội tại Nhà triển lãm 45 Tràng Tiền, Hoàn Kiếm
19h30: Khai mạc Triển lãm Thành tựu kinh tế - xã hội
Việt Nam và Thăng Long – Hà Nội tại Trung tâm Hội chợ triển lãm Việt
Nam, 138 Giảng Võ, Ba Đình
19h30: Khai mạc Tuần lễ phim lịch sử, cách mạng tại Trung tâm Chiếu phim quốc gia, 87 Láng Hạ, Đống Đa
20h00: Cầu truyền hình Cả nước với Hà Nội trên Đài
truyền hình Việt Nam, biểu diễn nghệ thuật đặc biệt, trình diễn áo dài
xung quanh hồ Hoàn Kiếm
20h00: Chương trình hòa nhạc Hội nhập Quốc tế - Niềm
tin hướng tới tương lai do NSND Đặng Thái Sơn biểu diễn tại Nhà hát Lớn
Hà Nội

* Ngày 2/10/2010
8h00: Khai mạc trưng bày hiện vật lịch sử 1000 năm
Thăng Long – Hà Nội tại Trung tâm Hoàng thành Thăng Long, số 9 Hoàng
Diệu và 19 Nguyễn Tri Phương
9h00: Lễ ra mắt Tủ sách “Thăng Long ngàn năm văn hiến” tại Thư viện Quốc gia, 31 Tràng Thi, Hoàn Kiếm
14h00: Công bố kết quả công trình nghiên cứu khoa học tổng quan về Hà Nội tại Nhà hát lớn Hà Nội
20h00: Biểu diễn các ca khúc chọn lọc mới chào mừng 1000 năm Thăng Long – Hà Nội tại sân khấu Vườn hoa đền Bà Kiệu, Hoàn Kiếm
20h00: Khai mạc Liên hoan du lịch quốc tế Thăng Long – Hà Nội tại Thiên đường Bảo Sơn

* Ngày 3/10/2010
7h00: Giải chạy truyền thống “Báo Hà Nội mới” xung quanh hồ Hoàn Kiếm
Chung kết thi đấu bóng đá Quốc tế “Cúp Thăng Long – Hà Nội” tại Sân vận động Mỹ Đình
20h00: Chương trình nghệ thuật “Thăng Long - Hà Nội thời đại Hồ Chí Minh” tại Sân vận động Hàng Đẫy

* Ngày 4/10/2010
8h30: Tổng kết và trao giải Cuộc thi tìm hiểu Thăng Long – Hà Nội nghìn năm Văn hiến và Anh hùng tại Nhà hát Lớn Hà Nội
15h00: Triển lãm “Anh hùng dân tộc và danh nhân văn hóa Việt Nam” tại Bảo tàng Cách mạng, 25 Tông Đản, Hoàn Kiếm
15h30: Triển lãm “Các trận đánh và chiến dịch nổi
tiếng trong lịch sử quân sự Việt Nam” tại Bảo tàng lịch sử Quân sự Việt
Nam, 28A Điện Biên Phủ, Ba Đình
17h00: Triển lãm và Liên hoan Thư pháp Thăng Long - Hà Nội tại Văn Miếu – Quốc Tử Giám
20h00: Trao giải báo chí toàn quốc về 1000 năm Thăng Long – Hà Nội tại Trung tâm nghệ thuật Âu Cơ, 8 Huỳnh Thúc Kháng
20h00: Biểu diễn các điệu múa cổ Thăng Long - Hà Nội tại Sân tượng đài Lý Thái Tổ

* Ngày 5/10/2010
9h00: Giới thiệu “Con đường gốm sứ ven sông Hồng” tại đường Yên Phụ
14h00: Khai mạc Triển lãm “Nghề gốm Bát Tràng – cổ truyền và hiện đại” tại làng Bát Tràng
14h00: Triển lãm “Những tấm lòng với Thăng Long - Hà Nội” tại Cung văn hóa Hữu Nghị
20h00: Biểu diễn Âm nhạc của các nghệ sĩ nổi tiếng Việt Nam tại Nhà hát Lớn Hà Nội
20h00: Chương trình ca nhạc tổng hợp “Hùng khí Thăng Long - Bài ca đất nước” tại Sân vận động Hàng Đẫy

* Ngày 6/10/2010
8h00: Liên hoan nghệ thuật Diều - Hà Nội 2010 tại Quảng trường Sân vận động Mỹ Đình
8h00: Biểu diễn võ thuật cổ truyền Hào khí Thăng Long tại Nhà thi đấu thể thao Quần Ngựa, Ba Đình
8h30: Khánh thành Bảo tàng Hà Nội tại đường Phạm Hùng, Từ Liêm
14h00: Khánh thành Công viên Hòa Bình tại Xuân Đỉnh - Từ Liêm
14h00: Khánh thành tượng đài Bác Hồ - Bác Tôn tại Công viên Thống Nhất
14h00: Khai mạc triển lãm ảnh “Hà Nội xưa” tại Bảo tàng Hà Nội, đường Phạm Hùng
14h30: Khánh thành Nhà hát Kim Đồng tại 19 Hàng Bài, Hoàn Kiếm
20h00: Khánh thành Nhà hát Công nhân Hà Nội tại 42 Tràng Tiền
20h00: Khánh thành Nhà hát Đại Nam tại 89 Phố Huế
20h00: Liên hoan ẩm thực Hà thành tại Công viên nước Hồ Tây

* Ngày 7/10/2010
8h00: Khai mạc Hội thảo quốc tế Phát triển bền vững
Thủ đô Văn hiến, Anh hùng, Thành phố Vì Hòa bình tại Trung tâm Hội nghị
quốc tế, 11 Lê Hồng Phong, Ba Đình
9h00: Tổng kết trao giải cuộc thi quốc tế tìm hiểu “Hà Nội - Điểm hẹn của bạn” tại Nhà hát Lớn
20h00: Biểu diễn âm nhạc dân tộc tại Nhà hát Lớn

* Ngày 8/10/2010
7h00: Chương trình văn hóa nghệ thuật của Tuổi trẻ
Thủ đô và cả nước xung quanh hồ Gươm, các địa điểm sân khấu ngoài trời
toàn Thành phố
20h00: Chương trình giao lưu Thăng Long – Hồn thiêng
sông núi với sự tham gia của 1.000 Anh hùng và mẹ Việt Nam Anh hùng tại
Trung tâm Hội nghị quốc gia
20h00: Chương trình Lễ hội đường phố của tuổi trẻ Thủ đô và cả nước tại Quảng trường Ngân hàng Nhà nước, 49 Lý Thái Tổ

* Ngày 9/10/2010
8h00: Khánh thành cầu Thanh Trì, cầu Vĩnh Tuy tại phía Nam cầu Thanh Trì, cầu Vĩnh Tuy
9h30: Khánh thành và gắn biển Đại lộ Thăng Long tại ngã tư Phạm Hùng - Trần Duy Hưng
20h00: Biểu diễn của các đoàn nghệ thuật Quốc tế tại các sân khấu ngoài trời toàn thành phố

* Ngày 10/10/2010
8h00: Lễ mít-tinh, diễu binh, diễu hành kỷ niệm 1000 năm Thăng Long - Hà Nội tại Quảng trường Ba Đình
20h00: Đêm hội Văn hóa nghệ thuật kỷ niệm 1000 năm Thăng Long - Hà Nội tại Sân vận động Quốc gia Mỹ Đình

wit_eyes
28-09-2010, 10:16
Up lại danh sách gà chiến MCC nhá:

Có điều cần nói rõ thế này:
+ Thứ nhất là tớ cũng chửa đi mcc bg nên mọi thông tin có đc là do hóng hớt, tuy nhiên vì có người quen trên đó nên dễ check thông tin
+ Mọi người vào đây xem tình hình lúa nhá, chả có j tốt hơn là các đoàn vừa đi về cả, hình ảnh lại sinh động (mà có phải chỉ 1 người khẳng định đâu)
https://www.phuot.vn/threads/10567-T%C3%ACnh-h%C3%ACnh-l%C3%BAa-ch%C3%ADn-%E1%BB%9F-v%C3%B9ng-cao-n%C4%83m-2010/page14
Tình hình là lúa ở mcc thì đã chín, nhưng Tú Lệ, La Pán tẩn, chế cu nha thì xanh hơn nên tớ cũng chả lo lắm. Cung đường sẽ cố gắng đi hết những chỗ này. Tinh thần là sẽ ko cố đấm ăn xôi. Ruồi sẽ cố gắng xin đủ thông tin ở các nơi định đi, chỉ sợ heo hút quá mạng lưới người quen chưa với tới đc thì cũng đành chịu. Còn nếu bể plan do các bác đồng bào "nhanh lên chứ vội vàng lên với chứ" mà gặt hết thì chuyến công du của chúng ta sẽ vòng sang bên Tà chơ, Suối Giàng, ở Nghĩa Lộ ngắm các cô gái Thái múa xòe, nhảy sạp và đi tắm tiên suối nước nóng và ở nhà sàn hông mất tiền (quê nội mừn mà) vậy nha bà kon, xem còn j nữa để tý giời sáng gọi điện cho papa hỏi xem sao.

Ruồi thật là tuyệt
Anh cũng ủng hộ tinh thần ko cố đấm ăn xôi, mà nên linh hoạt. ko có lúa thì chơi kiểu khác, nếu lên để ngắm gốc rạ thì về bên Hà Tây gần hơn. nghe chừng cơ sở của nhà Gà trên Yên Bái rất mạnh, rộng khắp. Nhưng ko thấy có chương trình về thăm nhà nhân vật chính nhỉ :))

Tú Lệ, La Pán Tẩn, Chế Cu Nha <== những địa danh nghe đã rạo rực muốn "ấy" rồi nhà Gà nhỉ

hoangbazen83
28-09-2010, 11:09
Nhà nhân vật chính không vào được vì lí do vẫn còn trẻ con quá, bố mẹ chưa cho đi xa và ngủ qua đêm, nếu các cụ mà biết thì mông đít hẻo hẻo chắc dầy thêm mấy phân, nên khổ chủ đã hẹn 1 ngày gần đây nhất sẽ mời mọi người về ăn cưới rồi thăm nhà luôn, nên anh em nhà gà cứ nằm im nín thở chờ thời cơ để ăn cơm bụi giá cao nhé hehe

chidung79
28-09-2010, 12:00
Vầy chuyển hướng địa chỉ khác nếu như lúa đã gặt rồi nhưng nếu đi ăn cơm bụi giá cao thì gia chủ nên chọ vào mùa lúa chín để nhà Gà....."tiện đường công tác" luôn nhé =))))))))

nem_162
28-09-2010, 13:42
Nghe Hảo tỷ lên kế hoạch mà thấy ngon vãi ^^
Tỷ đi Huế công tác tốt nhé!

hoangbazen83
28-09-2010, 14:27
Vầy chuyển hướng địa chỉ khác nếu như lúa đã gặt rồi nhưng nếu đi ăn cơm bụi giá cao thì gia chủ nên chọ vào mùa lúa chín để nhà Gà....."tiện đường công tác" luôn nhé =))))))))

Anh dũng nói chỉ có chuẩn, hẻo hẻo chú ý em nhé, chọn tháng mà tổ chức nhé, còn ngày thì cứ cuối tuần mà phang đảm bảo đông đủ anh em hết

Nghe Hảo tỷ lên kế hoạch mà thấy ngon vãi ^^
Tỷ đi Huế công tác tốt nhé!

Kế hoạch chuẩn đúng không vậy em lên đường thôi

ngocmit
28-09-2010, 15:02
huhu, trưa nay bận, giờ mới ngồi ở Hàn Thuyên ăn, nhục thế chứ :$

hoangbazen83
28-09-2010, 15:18
huhu, trưa nay bận, giờ mới ngồi ở Hàn Thuyên ăn, nhục thế chứ :$

Nhục như con trùng trục

namhgi
28-09-2010, 15:42

Bác này chỉ được cái thực dụng là không ai bằng, muốn đi một chuyến được xơi cả hai à, đúng là một mũi tên trúng hai đích xịn.

huonggiangf1
28-09-2010, 22:56
Cám ơn cả Chuồng Gà đã giành thời gian vào bv thăm bố em tối nay, cám ơn Lamer và Gà Chú đã gọi điện hỏi thăm, cám ơn mọi người đã chu đáo.... F1 chẳng biết nói gì hơn :(. Thanks all! :L

momo
29-09-2010, 04:39
Hôm qua mắc bận, lại không đi thăm ba F1 được với mọi người như đã hẹn :( Sorry
Hôm nay tối off phải không? ở đâu thế nào? (tối off rồi thì trưa những người rảnh dỗi dễ rãi làm j đây?)

duycong8282
29-09-2010, 07:38
vẫn ở cafe mộc đấy nhé, còn trưa nay thì tùy nghi di tản thôi

Xu_iu
29-09-2010, 10:21
Cám ơn cả Chuồng Gà đã giành thời gian vào bv thăm bố em tối nay, cám ơn Lamer và Gà Chú đã gọi điện hỏi thăm, cám ơn mọi người đã chu đáo.... F1 chẳng biết nói gì hơn :(. Thanks all! :L

Bố F1 phải vào bệnh viện àh?? Hix, vừa về HN hum qua, ko bít tin này nên ko vào cùng mọi người thăm bố F1 được.

Cho em gởi lời hỏi thăm bố chị nhé F1!!!

Chúc Bố chị mau khỏe!!!

chidung79
29-09-2010, 11:29
Hôm qua, mình cũng nhận được tin nhắn của Huyền nhưng lại có việc đột xuất đi đến 19h30 mới về HN, sorry mọi người và chúc Papa của F1 chóng lành bệnh nhé!

kesanruoi
29-09-2010, 13:42
Hix, hôm qua mình cũng lu bu quá, quên mất ko gọi điện cho F1 được, chúc bố F1 mau lành bệnh nha

huonggiangf1
29-09-2010, 14:19
Bố F1 phải vào bệnh viện àh?? Hix, vừa về HN hum qua, ko bít tin này nên ko vào cùng mọi người thăm bố F1 được.

Cho em gởi lời hỏi thăm bố chị nhé F1!!!

Chúc Bố chị mau khỏe!!!

Hôm qua, mình cũng nhận được tin nhắn của Huyền nhưng lại có việc đột xuất đi đến 19h30 mới về HN, sorry mọi người và chúc Papa của F1 chóng lành bệnh nhé!

Hix, hôm qua mình cũng lu bu quá, quên mất ko gọi điện cho F1 được, chúc bố F1 mau lành bệnh nha

Cám ơn Xu, cám ơn anh Dũng và Hảo Hảo. Bố F1 cũng đã khá hơn hôm thứ 2 nhiều lắm rồi, nhưng phải đợi hết ngày hôm nay mới có kết luận chính xác về bệnh tình. Bác sĩ nói là nằm viện khoảng 1 tuần nữa để theo dõi và điều trị là đc về nhà. :) Hope....

Nhân tiện, em làm luôn cái thông báo về buổi OFF MCC:

- Thời gian: 20h00 tối nay thứ 4 ngày 29/9/2010
- Địa điểm: Cafe Mộc đường Trần Đại Nghĩa cho thoáng mát.

Áp dụng chặt chẽ luật đi muộn trả tiền nước đối với những người có trong danh sách đi MCC. Em F1 ko đi nhưng sau khi vào viện thăm bố về chắc chắn sẽ qua hóng hớt tẹo. :)

@ Ruồi: Hảo đi Huế về chưa? Có liên lạc được với 2 người em của anh Châu Anh mà muốn đi cùng chuyến này để thông báo lịch off ko?

hoangbazen83
29-09-2010, 16:57
Lúa MCC 1 năm có 1 lần, đẹp say lòng người như thế, mùi thơm của lúa non ngạt ngào đến nghẹt mũi, mà đáng nhẽ mình bị lỗi hẹn không đi được vì phải đi ngoài ra nước. Nhưng giờ cơ hội lại đến, mọi việc cũng rảnh rang, thiên thời địa lợi nhân hòa. Không đi thì áy náy với bản thân và cuồng chân lắm rồi. Nói đến ai tự biết nhé hehe

huonggiangf1
29-09-2010, 17:12
Lúa MCC 1 năm có 1 lần, đẹp say lòng người như thế, mùi thơm của lúa non ngạt ngào đến nghẹt mũi, mà đáng nhẽ mình bị lỗi hẹn không đi được vì phải đi ngoài ra nước. Nhưng giờ cơ hội lại đến, mọi việc cũng rảnh rang, thiên thời địa lợi nhân hòa. Không đi thì áy náy với bản thân và cuồng chân lắm rồi. Nói đến ai tự biết nhé hehe

Cái chữ in đậm kia là hoàn toàn ko đúng anh nhé. :D

kesanruoi
29-09-2010, 18:17
Mọi người nhớ mang tiền đi nộp nhá, 500/ 1 thằng, luôn và ngay, thư ký xinh đẹp chân dài Ngọc mít nhá

huonggiangf1
29-09-2010, 22:46
Mọi người nhớ mang tiền đi nộp nhá, 500/ 1 thằng, luôn và ngay, thư ký xinh đẹp chân dài Ngọc mít nhá

Hê hê hôm nay thư ký Ngọc mít quên nhiệm vụ :D

ngocmit
29-09-2010, 23:09
k0 phải quên đâu hẻo hẻo, mà riêng mâm bên nì không ai mang lun :(:(.

(D) Tigo
29-09-2010, 23:44
Da co lich trinh cu ty cua chuyen di chua Ga oi :(
(a dung dt, F1 dung xoa bai cua a nhe, hehe)

chidung79
29-09-2010, 23:46
k0 phải quên đâu hẻo hẻo, mà riêng mâm bên nì không ai mang lun :(:(.
Mình mang xiền đi nhưng ko có Hẻo Hẻo nên buồn quá lại......mang xiền về =)))))))

vava
30-09-2010, 05:12
Mình mang xiền đi nhưng ko có Hẻo Hẻo nên buồn quá lại......mang xiền về =)))))))
Giống mình =))...

namhgi
30-09-2010, 08:25
Ở xa Hà Nội, chúc papa của F1 mau lành bệnh!

huonggiangf1
30-09-2010, 08:46
Ở xa Hà Nội, chúc papa của F1 mau lành bệnh!

Hi anh Nam cẩn thận ghê cơ. Em cám ơn anh.

ngocmit
30-09-2010, 09:54
mình thấy nên lập thêm 1 topic Rủ rê ăn trưa, sữa chua, tiết canh sáng.... không spam ở đây ngại quá :$.

PS: Trưa nay ai rảnh sữa chua cafe 11 LTKiet đê :D

chidung79
30-09-2010, 10:51
mình thấy nên lập thêm 1 topic Rủ rê ăn trưa, sữa chua, tiết canh sáng.... không spam ở đây ngại quá :$.

PS: Trưa nay ai rảnh sữa chua cafe 11 LTKiet đê :D
Có gì mà ngại, toàn người nhà mà (nhưng mà chén nhiều cũng hơi ngại thôi nhỉ !) ==)))))

kesanruoi
30-09-2010, 11:05
Nhà Gà ném đá giỏi quá làm ban tổ chức rất là khó khăn, hnao về mời riêng anh Chọi 1 cốc trà xanh đường nhá(c)

hoangbazen83
30-09-2010, 12:12
Nhà Gà ném đá giỏi quá làm ban tổ chức rất là khó khăn, hnao về mời riêng anh Chọi 1 cốc trà xanh đường nhá(c)

Nhưng có no được không............................................ .......

Ly A Sang
30-09-2010, 14:37
Những chuyên ăn chơi nhảy múa gấp như thế chỉ co dt thôi

A cũng muốn đi nhưng nửa đêm mò vào topic mới biết thì ăn cái gj

Sáng cafe,,,trưa ăn nhậu,,,,chiều tối lẩu,,,,,tối trà đá mà ngồi đến nửa đêm nhé ko về sơm thì cứ gọi a OK luôn

huonggiangf1
30-09-2010, 15:00
Phân luồng giao thông trong mấy ngày Đại Lễ nè cả nhà ơi

http://tintuconline.com.vn/vn/thuongnhat/463995/index.html

Mai tính lang thang mà bị lùa thế này... :(

nem_162
01-10-2010, 02:26
Đã sang ngày đầu tiên của tháng 10. Vậy là tròn 1 tháng của chuyến đi HG. Và nhà Gà lại rục rịch lên đường cho chuyến đi MCC.
Chúc mọi người có chuyến đi toại ý nguyện :)

chidung79
01-10-2010, 09:33
Đã sang ngày đầu tiên của tháng 10. Vậy là tròn 1 tháng của chuyến đi HG. Và nhà Gà lại rục rịch lên đường cho chuyến đi MCC.
Chúc mọi người có chuyến đi toại ý nguyện :)

Chuyến đi này có 4 xe thôi nhưng lịch trình hay thế này thì......1 xe cũng đi :D\
Let's go...........................

Xu_iu
01-10-2010, 09:40
Chuyến đi này có 4 xe thôi nhưng lịch trình hay thế này thì......1 xe cũng đi :D\
Let's go...........................

"Bọn" đi MCC lần này ém thông tin kỹ thế nhỉ?(NO).

Cho em cái địa chỉ chiều nay tập trung xuất phát để xem có bon chen ra chia chân chia tay được không nào?

gnut
01-10-2010, 11:56
địa điểm la 7h tai hầm ngầm đường láng hoa lac nhe
ra muon thi nghi bon chen
Trước 7h không có hoạt động gì ah anh

ngocmit
01-10-2010, 12:01
12h tới 1h30 pm vẫn địa điểm cũ, sữa chua cafe ngon bổ rẻ Đụt ơi !!

vava
01-10-2010, 12:31
:((((( ca nha oi, em khong bon chen MCC duoc roi. Dung 1 cai co Quyet dinh di lam ca thu 7 va chu nhat, ca trong va ngoai gio hanh chinh (den 12.10 lan)....Hen gap MCC dip khac vay...Oiii Oiii. Chup nhieu anh ve ga nha :(

hautp
01-10-2010, 12:37
:((((( ca nha oi, em khong bon chen MCC duoc roi. Dung 1 cai co Quyet dinh di lam ca thu 7 va chu nhat, ca trong va ngoai gio hanh chinh (den 12.10 lan)....Hen gap MCC dip khac vay...Oiii Oiii. Chup nhieu anh ve ga nha :(

Gà Ròm cũng đi hok đc , hic hic

chaubaogia
01-10-2010, 12:43
(c)Rất vui và xin cảm ơn đã đón tiếp rất nhiệt tình. Khi nào các bạn Gà có dịp vào Đà Nẵng, các bạn nhớ là phải gọi cho chaubaogia để đáp lễ đấy nhé:)

Nguyen Thi Huyen
01-10-2010, 12:52
(c)Rất vui và xin cảm ơn đã đón tiếp rất nhiệt tình. Khi nào các bạn Gà có dịp vào Đà Nẵng, các bạn nhớ là phải gọi cho chaubaogia để đáp lễ đấy nhé:)

Tuần tới Anh nhà Gà sẽ lại tiếp tục dc tiếp đón một bác PDN nữa :D

Rất vui vì dc làm quen với PDN

Hí hí! Khi nào nhà Gà Em vào phiên các PDN dẫn đi chơi, cho mượn xe máy đi Phuot là ok :D

ngocmit
01-10-2010, 14:40
cái gì đấy, vava k0 đi à, tưởng chỉ k0 đi ăn sữa chua trưa nay thôi, thế là có người vỡ cả đầu lẫn mộng roài :$$$$$

Sutuomanhi
01-10-2010, 16:21
Hơ hơ.. cuối tuần vào điểm danh cái rùi đi chơi.^^.

huonggiangf1
01-10-2010, 22:17
5 xe đã xuất phát đi Văn Chấn - Yên Bái lúc 19h10 tại Big C. Cơn mưa cuối chiều tiễn đoàn là một điều may mắn, ít nhất thì đường cũng ko còn bụi nữa :). Đoàn đã qua cầu Trung Hà và đang thẳng tiến tới Văn Chấn. Dự kiến khoảng 12h đêm sẽ tới nơi. Theo lịch thì sáng mai đoàn sẽ được Ms. Thuật dẫn đi thác Tà Chơ và chủ nhật mới đi MCC vì trưa mai sẽ có một đoàn (tạm gọi là đoàn Hà Nội) gồm 3 xe nữa sẽ khởi hành và sum họp tại Văn Chấn vào tối mai để cùng nhau đi MCC. :D Những con gà ở nhà ko cam lòng :)). Hẹn cả nhà tối mai nha.(BB)

Nguyen Thi Huyen
02-10-2010, 08:22
Doping ở nhà tự kỷ :((.

H này nào Doping cũng dc nghe nhạc về Việt Nam, Hà Nội :((

noroyoko
02-10-2010, 09:19
hờ hờ, thế là nhà ta đã đi MCC !! chúc cả nhà lên đường may mắn và thu được nhiều thứ (ảnh ọt + quà cáp ) mang về cho gà ở nhà nèo !!
Yêu nhà mình quá đi :))

chaubaogia
02-10-2010, 18:25

Hí hí! Khi nào nhà Gà Em vào phiên các PDN dẫn đi chơi, cho mượn xe máy đi Phuot là ok :D

Tất nhiên rồi, xe máy đi Phuot sẽ được mượn với đàn Gà, vì mình là Gà Đá mà, phải không nào?(wait)

Ly A Sang
02-10-2010, 18:55

Ok..nhà có khách là minh mừng đón tiêp để tui

nhà gà co quà nhá....dantocgoc gửi nem chua T hóa......gà nào o nhà off chia quà đê

Nguyen Thi Huyen
02-10-2010, 21:26
Ok..nhà có khách là minh mừng đón tiêp để tui

nhà gà co quà nhá....dantocgoc gửi nem chua T hóa......gà nào o nhà off chia quà đê

Ô ! Có Em ở nhà này! Anh Em mình chia quà đi :D

Em đang ở nhà canh chuồng đây :D, cả nhà đi hết rồi Anh ạ!

namhgi
03-10-2010, 22:31
Hội gà đi chơi MCC hết để chuống trống không thế này,
@Doping and Bác Sáng: Nhận được quà nhớ chia cho gà condom nhá.

lamer
03-10-2010, 23:25
Nhà Gà đi MCC chưa thấy tin tức gì nhỉ? Không biết đã về đến nhà chưa? Trong tình trạng sức khoẻ thế nào? Có chụp được nhiều ảnh đẹp không nữa, he he... Ở nhà mà háo hức ra phết...

Tình hình mấy tuần gần đây iem bận dã man, tối mắt tối mũi, tối nào cũng về rõ muộn, chả tham gia được cái gì :(. Thứ 7, CN tuần này đi làm cả 2 ngày, yêu công việc thế công biết :((. Đôi lúc chỉ muốn gặp Sếp và :gun:gun:gun

namhgi
04-10-2010, 07:37
Rảnh rỗi xem lại topic này của nhà gà (https://www.phuot.vn/threads/8157-Nh%C3%B3m-G%C3%A0-v%C3%A0-Nh%E1%BB%AFng-D%E1%BB%B1-%C4%90%E1%BB%8Bnh-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-Quanh-H%C3%A0-N%E1%BB%99i) thấy thật dễ thương, tôi yêu nhà Gà.

Tình hình mấy tuần gần đây iem bận dã man, tối mắt tối mũi, tối nào cũng về rõ muộn, chả tham gia được cái gì :(. Thứ 7, CN tuần này đi làm cả 2 ngày, yêu công việc thế công biết :((. Đôi lúc chỉ muốn gặp Sếp và :gun:gun:gun

Khổ thân thằng cu,
Tích cực làm việc vào rồi còn lên sếp cho các anh nhờ vả nhá.

kesanruoi
04-10-2010, 10:17
1h30 phút đêm qua Hảo Hảo đã bước chân vào đến cửa nhà. Cả đoàn đi về bình an, cảnh đẹp mê hồn. đường cũng "đẹp" không kém xứng đáng tới từng cen ti mét đường mà nhà Gà đã trải qua và tới từng giọt mồ hôi mà gà chọi, gà dìm, gà đè đã đổ. kết thúc 1 chuyến đi mà thực sự cả trải và nghiệm được nhiều hơn rất nhiều những chuyến đi trước của HH với nhà Gà. Thấy ấm áp vô cùng với tình cảm con người nơi xa lạ và thấy áy náy vô cùng với 1 người....Chắc chắn sẽ có hồi ức chỉ sợ văn không hay chữ thì dốt thôi...(c)

chidung79
04-10-2010, 11:20
Tuyệt vời !!!!!!!!!!- thank you các Gà.
Sáng nay, 2h30 có mặt tại nhà, tắm rửa xong lên giường ngủ ngay,
Tuy mệt mỏi và cay mắt vì tốc độ cũng như buồn ngủ nhưng trong cơn mơ vẫn tưởng mình đang.......đổ đèo.
Phê waaaaaaaaaaa!!!!!!!!!!!=)))))))))))

Phongvan2013
04-10-2010, 11:35
Phê quá nên gà nào cũng ngoài vùng phủ sóng chẳng gọi được cho ai cả.Mình đau chân nằm nhà chán ốm à. Viết hồi ức đi cho các gà ở nhà hóng cái nào....3 ngày ở nhà nghĩ dướng, trưa trưa và đêm đêm vẫn mơ về tây yên bái với những con gà đổ đèo leo dốc và đẩy xe máy....

lamer
04-10-2010, 11:41
Chúc mừng anh em đã về bình an và có một chuyến đi nghe kể là "cực phê" nhé. Háo hức được xem ảnh và clip qua lời kể của Gà Chọi quá :x

Nguyen Thi Huyen
04-10-2010, 12:16
Phê quá nên gà nào cũng ngoài vùng phủ sóng chẳng gọi được cho ai cả.Mình đau chân nằm nhà chán ốm à. Viết hồi ức đi cho các gà ở nhà hóng cái nào....3 ngày ở nhà nghĩ dướng, trưa trưa và đêm đêm vẫn mơ về tây yên bái với những con gà đổ đèo leo dốc và đẩy xe máy....

Sáng nay Em nt cũng có Gà nào trả lời đâu, ột số Gà gửi tin nhắn còn báo lại thất bại cơ.

Các Gà nhà mình hành xác sợ thật :(.

Các gà về rồi thì lên lịch ọp ép đi nhé! :D

huonggiangf1
04-10-2010, 12:30
Sáng nay Em nt cũng có Gà nào trả lời đâu, ột số Gà gửi tin nhắn còn báo lại thất bại cơ.

Các Gà nhà mình hành xác sợ thật :(.

Các gà về rồi thì lên lịch ọp ép đi nhé! :D

Hành xác xứng đáng em ơi. Tuyệt vời lắm!

ocbong
04-10-2010, 13:01
E yeu Ga qua di mat thoi :x

wit_eyes
04-10-2010, 14:19
Trở về nhà lúc 2h sáng gì đó (ko nhớ nữa), cả người và máy sập nguồn đến tận bây giờ

Chuyến đi quá tuyệt vời, dù lịch trình khá hành xác nhưng được bù lại cảnh đẹp mê hồn và những người bạn đồng hành quá "chất" nên đã trở thành những trải nghiệm hết sức thú vị

Cảm ơn Hoàng, Hảo, và tất cả những người bạn đã đồng hành trong chuyến đi. Đặc biệt cảm ơn anh Công
Nhà Gà phải phong danh hiệu Gà Đè là tài sản quý báu nhất trong mỗi chuyến đi xa bằng xe máy ^^
Hẹn gặp cả nhà trong buổi Off gần nhất

ngocmit
04-10-2010, 15:24
giờ mới mò vào đây, sáng dậy đi làm như con ngơ, vừa tranh thủ ngủ 1 tí ở cty mà đầu vẫn còn lởn vởn về mấy cái bản tin lúa chín ^^. 1 chuyến đi phê kinh dị, ấn tượng nhất là quả Tacho, 3 xế nhà mình xứng đáng với level "cứng". Mình chỉ mong anh Chọi nhanh nhanh chóng chóng up mấy cái ảnh cái con đường mang tên là tình yêu nhầy nhụa lên rồi tag các bác ở nhà vào mới thik, kekekeke

namhgi
04-10-2010, 15:28
giờ mới mò vào đây, sáng dậy đi làm như con ngơ, vừa tranh thủ ngủ 1 tí ở cty mà đầu vẫn còn lởn vởn về mấy cái bản tin lúa chín ^^. 1 chuyến đi phê kinh dị, ấn tượng nhất là quả Tacho, 3 xế nhà mình xứng đáng với level "cứng". Mình chỉ mong anh Chọi nhanh nhanh chóng chóng up mấy cái ảnh cái con đường mang tên là tình yêu nhầy nhụa lên rồi tag các bác ở nhà vào mới thik, kekekeke

Nghe hấp dẫn quá, háo hức quá.

ngocmit
04-10-2010, 15:33
yêu cả nhà gà và đặc biệt đặc biệt một con gà nhỉ phải không em hehehe

yêu cả nhà gà và đặc biệt một con gà nhỉ phải không anh hehehe

hoangbazen83
04-10-2010, 15:43

An tâm là sẽ có em ơi, còn cả clip nữa mà.
Ngồi trên ghế mà cảm thấy sau 2 lớp quần vùng da nhạy cảm vẫn run run, tê tê vì đường đá lởm chởm, từng viên đá to hơn cả nắm đấm, xe chồm lên thụt xuống, xe máy rung lên cày số 1 để lên dốc, cổ tay bên phải thì mỏi nhừ, đau nhức vì vừa phải giữ trọng lượng của 2 con voi suy dinh dưỡng cho xe cân bằng vừa phải điều hòa vê ga cho khôn khéo. Giờ mình mới biết là em yêu dream thật là tuyệt, em nhẹ nhàng, thon thả, cần khỏe sẽ khỏe cần dẻo dai sẽ dẻo dai, thích chinh chiến bao lâu cũng được, tùy vào sức khỏe của mình, vậy mà đã có 1 thời gian ngắn mình định từ giã em, hehe giờ có đi đâu sẽ luôn cho em đi theo.

trungtaymo
04-10-2010, 16:00
Nhà em sẽ có mặt đúng giờ và mang theo "phong bì" gửi các gà ạ!!!
Ngoài Phong bì thì nhà iem còn mấy gói...kẹo nữa ^^

ngocmit
04-10-2010, 16:23
giờ vẫn không cắt nghĩa nổi sao mình lại kết cái gọi là du lịch hành xác thế k0 biết, nhìn thấy đường xấu mà vui như vớ được vàng, giá trị đảo lộn hết cả roài :$$$

chidung79
04-10-2010, 16:36
Tà Chơ -" phê" thật (c)
Ngồi xem lại ảnh chụp mà vẫn thấy "tê tái" người, đúng là "có 1 con đường, mang tên là Tà Chơ"
Đây mới là "cuộc chơi" chính thức, một sự "hành xác" đúng nghĩa, 1 cuộc trải nghiệm cuộc sống và 1 lần để khẳng định...........mình.:))
Cảm ơn nhà Gà, cảm ơn các bạn đồng hành (những người dẫn đường), cảm ơn các Xế và các Ôm đã tham gia, cảm ơn sự nỗ lực và lòng nhiệt tình tuyệt vời của mọi người.
Tất cả thật tuyệt vời !!!

chidung79
04-10-2010, 16:40
Thế mới có biệt danh mới - Cr.......chicken !:)))))

hoangbazen83
04-10-2010, 17:47
""Có đi mới biết Tacho, đi rồi mới biết ta chơi hơn Tà(tacho)"" Theo lời thơ của anh gà dìm

chidung79
04-10-2010, 21:44
Ngày mai, 28/8 (âm lịch),trời lại bắt đầu se lạnh, trước giờ đi off (17h30), mọi người có ai có......thèm thịt Dog thì liên hệ số 0972080287 đặt chỗ nhé ( nhận đặt trước 16h)

vava
04-10-2010, 22:09
Về nhà và giờ mới mò được vào chuồng :)). Hôm nay ăn kem với gà đần no quá :)). Mình đang mơ đến ruộng bậc thang bát ngát, tứ phía lúa chín phê ơi là phê

vava
04-10-2010, 22:10
Thế mới có biệt danh mới - Cr.......chicken !:)))))
Có 2 cr...chicken :))

Ly A Sang
05-10-2010, 01:32
Ngày mai, 28/8 (âm lịch),trời lại bắt đầu se lạnh, trước giờ đi off (17h30), mọi người có ai có......thèm thịt Dog thì liên hệ số 0972080287 đặt chỗ nhé ( nhận đặt trước 16h)

mai trời mưa mà làm tí thì thôi rôi..mình là đi

Nguyen Thi Huyen
05-10-2010, 10:53
"Mặc định Thông báo OFF hậu MCC và bàn Tổ chức Sinh Nhật tháng 10

- Thời gian: 20h00 tối thứ Ba ngày 5/10/10
- Địa điểm: vẫn Cafe Mộc đường Trần Đại Nghĩa cho rộng rãi

Nội dung buổi off: như cái title đã nêu rõ thì buổi off gồm 2 việc chính là
1. Tổng kết mọi việc (đặc biệt về tài chính) sau chuyến đi MCC và share ảnh (nhiều và đẹp vô cùng)
2. Bàn bạc kế hoạch tổ chức SN cho 2 Gà sinh cuối tháng 9 và 7 Gà sinh tháng 10

Trung Béo tối mai nhớ đến off để phát quà SG (sau chuyến đi công tác) và kết quả xét nghiệm máu hôm nọ cho Gà nha .

Ngoài ra, Nhà Gà luôn welcome các bạn mới đăng ký đến giao lưu cùng Gà.

Note: Vẫn thiết quân luật vụ đến muộn phải trả tiền nước đối với các mem Gà nha. "

Ờ nhưng mà nếu có lý do đến muộn chính đánh thì có dc miễn phạt ko nhỉ ??????????????????? :D

chidung79
05-10-2010, 10:59
Đêm qua mình lại mơ đổ đèo, sau đó đẩy xe, tỉnh dậy người bên cạnh đã rơi xuống đất. Đúng là Tà Chơ !=))

hoangbazen83
05-10-2010, 13:44
Em cũng mơ đẩy xe đến thở cả ra đằng đít, mệt thế. Thèm thịt chó thế, nhưng trưa nay có lệnh của đại ca trưởng là tối nay ở nhà ăn cơm với ông bà, chán thế nhỉ. ăn thị chó trời này là nhất. có thể mua 1 ít mang đến chỗ off được không anh dũng ơi, thịt chó thui chấm muối ớt.

ngocmit
05-10-2010, 14:33
Em cũng mơ đẩy xe đến thở cả ra đằng đít, mệt thế. Thèm thịt chó thế, nhưng trưa nay có lệnh của đại ca trưởng là tối nay ở nhà ăn cơm với ông bà, chán thế nhỉ. ăn thị chó trời này là nhất. có thể mua 1 ít mang đến chỗ off được không anh dũng ơi, thịt chó thui chấm muối ớt.

haha, hóa ra ý tưởng Dog meat của mềnh gãi đúng chỗ ngứa các anh zai ;).
Ai ăn thì 6h ra Mai Động :LL

hoangbazen83
05-10-2010, 14:37
6h muộn đấy em ạ, em hẹn luôn quán ăn, ai tan làm xuống đấy luôn, chờ đợi nhau để ăn kiểu gì cũng có 1 cơ số anh em đến muộn là bị phạt tiền hehe.
Thế hôm qua làm bà mai thế nào, ngon lành không, đi làm mai mối cho người khác mà mình vẫn chưa có cái rẻ rách để vắt vai hahahaa

chidung79
05-10-2010, 14:44
Chương trình "gâu,gâu....." bắt đầu từ 17h45 đến 19h45 tại Anh Tú đường Tam Trinh, Gà nào tham gia thì đi đúng giờ nhé, 20h mình có mặt ở địa điểm off,
- Chúng mình là người sống và làm việc theo pháp luật
- Chúng mình là những người có xiền nhưng phải tiêu đúng chỗ (không thể bị phạt được)
heheeeee....... dồi chó, thịt hấp,dựa mận...............................

ngocmit
05-10-2010, 15:01
6h muộn đấy em ạ, em hẹn luôn quán ăn, ai tan làm xuống đấy luôn, chờ đợi nhau để ăn kiểu gì cũng có 1 cơ số anh em đến muộn là bị phạt tiền hehe.
Thế hôm qua làm bà mai thế nào, ngon lành không, đi làm mai mối cho người khác mà mình vẫn chưa có cái rẻ rách để vắt vai hahahaa

Ngon lành cực! Nhờ công cuộc chém gió cùng với việc học lỏm các từ ngữ chuyên môn qua các đám hỏi của em mà bầu không khí căng thẳng (trước đó phản đối) đã phớ lớ hẳn lên, bác zai đã cười như anh Dìm cười lúc ở Tacho, kekekeke.

hoangbazen83
05-10-2010, 15:14
Chương trình "gâu,gâu....." bắt đầu từ 17h45 đến 19h45 tại Anh Tú đường Tam Trinh, Gà nào tham gia thì đi đúng giờ nhé, 20h mình có mặt ở địa điểm off,
- Chúng mình là người sống và làm việc theo pháp luật
- Chúng mình là những người có xiền nhưng phải tiêu đúng chỗ (không thể bị phạt được)
heheeeee....... dồi chó, thịt hấp,dựa mận...............................

Lâu lâu mới thấy bác dìm nói đúng hehe ăn ngon nhưng không thể bị phạt được, tiền phạt để mà ăn cho ngon..không biết có trích tiền quĩ hay góp tiền làm tí khoai tây chiên bơ tỏi xóc đường và nem chua làm món khai vị không nhỉ.

kesanruoi
05-10-2010, 16:08
Ực...thèm quá...mà lại phải đi học

hoangbazen83
05-10-2010, 16:52
Ực...thèm quá...mà lại phải đi học

Bỏ học đi em ơi, còn đi off nữa cơ mà, ăn gâu gâu cho them vitamin

nem_162
05-10-2010, 22:18
Mọi người đi off hết rồi, nhà vắng gớm. (wait)
Tình cờ sao hôm nay em cũng đi ăn thịt chó mặc dù ko có nhu cầu giải xúi tí nào cả. Cuối tuần là đầu tháng, hay nhà mình lại tổ chức đi ăn thịt mèo cho thêm đỏ nhỉ (NT)

huonggiangf1
05-10-2010, 23:45
Sợ thật. Gần 2 tiếng đồng hồ vẫn ko đủ để cho Nhà Gà chém gió mà tan off rồi vẫn còn phải kéo nhau đi tiếp trà đá hồ Ba Mẫu để chém nốt câu chuyện dang dở :D. Là 1 trong 2 Gà Mái xõa đến phút cuối cùng cho nên giờ này F1 mới làm đc công tác tổng kết này.

Trong buổi off vui vẻ đến khản cổ hôm nay, ngoài share ảnh và chém gió bàn tán về chuyến đi đầy ý nghĩa vừa qua, rất mừng là chúng ta đã thống nhất được 3 việc như sau:

1. Chốt thời gian và địa điểm tổ chức SN tháng 10: chiều tối thứ Bảy ngày 16/10/10 tại nhà anh Gà Chọi (Đại Từ) sau đó sẽ đi chơi đêm HN. Xác định là đi thâu đêm nhé các Gà. Bữa tiệc hứa hẹn sẽ là buổi SN đông vui nhất từ trước đến nay với sự có mặt của Gà HP, HG, Bắc Ninh và toàn thể nhà Gà. Các Gà Mái cùng nhau lên kế hoạch chuẩn bị cho bữa hôm đó nhỉ? Chuyến này lại phải nhờ vả rất nhiều sự giúp đỡ của phu nhân Gà Chọi đây ;) :L.

2. Ngẫu hứng tổ chức buổi chụp ảnh đêm kỷ niệm 1000 năm Thăng Long: đêm thứ Năm 7/10. Gà nào đi được là đi luôn. Nhớ mặc áo đồng phục cam nha. Ah mà rất có thể là một số Gà sẽ đi từ lúc ăn tối, còn ko thì bắt đầu từ 12h đêm.

3. Quỹ Gà: theo thông tin từ Doping (cụ thể sẽ được Doping giải trình sau vào mail của từng người) thì Quỹ Gà lần 1 của nhà ta đã sắp hết nên kêu gọi mọi người đóng quỹ lần 2. Số tiền cụ thể sẽ do Doping thông báo.

Báo cáo chỉ có thế. F1 sẽ làm một thông báo chính thức bên topic Thông tin sau để mời các Gà về dự SN cho đông đủ.

Chúc cả nhà ngủ ngon :L

chidung79
06-10-2010, 00:03
Nghe tin đồn công viên nước Hồ Tây có lễ hội ẩm thực, nhà Gà có ai muốn đi "phượt" ở đấy ko nhỉ????????
Rất nhiều bất ngờ đấy!!!:)):))

hoangbazen83
06-10-2010, 11:28
Nghe tin đồn công viên nước Hồ Tây có lễ hội ẩm thực, nhà Gà có ai muốn đi "phượt" ở đấy ko nhỉ????????
Rất nhiều bất ngờ đấy!!!:)):))

Tin đồn vẫn chỉ là tin đồn, anh dò la, hỏi han xem có chắc chắn không anh, để anh em nhà mình đến mổ hết thóc luôn.
Sáng nay 8h lượn quanh hồ gươm trời sao mà đẹp thế, không khí mát mà trong lành, ngày thứ 4 mà cứ ngỡ như không khí ngày chủ nhật. Lúc đấy cò gà nào ngồi ún cafe cùng thig nhất hehe

vava
06-10-2010, 11:31
Sáng nay đi làm sớm 10 p, mình cũng lang thang ra ngoài bờ hồ, cũng tầm 8h :)) thời tiết thật là tuyệt. Hẹn cả nhà đêm mai, e là e thích đi đêm lắm, đêm mùa thu Hà Nội thì càng tuyệt :)). Em ko có máy ảnh nên đăng ký làm người mẫu thôi à.

hoangbazen83
06-10-2010, 12:34
Sáng nay đi làm sớm 10 p, mình cũng lang thang ra ngoài bờ hồ, cũng tầm 8h :)) thời tiết thật là tuyệt. Hẹn cả nhà đêm mai, e là e thích đi đêm lắm, đêm mùa thu Hà Nội thì càng tuyệt :)). Em ko có máy ảnh nên đăng ký làm người mẫu thôi à.

An tam mai anh se chuyên chụp cho mẫu gà nhà hehe xõa đi, thich chụp bao nhiêu cũng được

ocbong
06-10-2010, 12:53
ui joi, di dem 2 hom trong mot tuan a :((

ngocmit
06-10-2010, 13:45
bà con nghe tin vụ nổ kho pháo hoa ở Mỹ Đình chưa??

huonggiangf1
06-10-2010, 14:08
bà con nghe tin vụ nổ kho pháo hoa ở Mỹ Đình chưa??

Nghe rùi. hic phí của giời! :(

Loa Loa Loa!!!! Thông báo khẩn: Chiều nay 5h tập trung ở 68 Lý Thường Kiệt để đi thăm Funny Gà nhé. Đi đông đông tí cho ấm tình đoàn kết ;)).

hautp
06-10-2010, 14:24

Loa Loa Loa!!!! Thông báo khẩn: Chiều nay 5h tập trung ở 68 Lý Thường Kiệt để đi thăm Funny Gà nhé. Đi đông đông tí cho ấm tình đoàn kết ;)).
Funny bị gì vậy em >?

lamer
06-10-2010, 15:02
Thông tin về vụ nổ lớn ở Mỹ Đình ở đây (do các báo đã bị bắt buộc phải gỡ thông tin xuống nên chỉ có blog cá nhân, ai lưu được thông tin thì vẫn còn mà thôi):

http://nguyenxuandien.blogspot.com/2010/10/no-lon-o-sv-my-inh-nghi-no-kho-phao-hoa.html

http://4teenvt.com/4rum/v2teen-news/7766-dai-le-no-kho-phao-hoa-o-my-dinh.html

Chiều nay 5h mình phải tập hát với Công Đoàn, sắp có cuộc thi lớn nên không bỏ được. Mọi người đi thăm funny gửi lời hỏi thăm sức khoẻ giúp Lamer nhé.

Vụ đi chụp ảnh ngẫu hứng đêm thứ 5 chắc mình cũng chỉ tham gia được ít thôi chứ đi cả đêm là sáng hôm sau giải quyết công việc bằng niềm tin :(, cái lúc bận rộn thế này không thể thích là nhích như lúc trước được :((

Vụ sinh nhật anh em tháng 9 + tháng 10 vào đúng ngày mình bay sang Nhật, vậy là lỗi hẹn tiếp với nhà Gà trong chuỗi những sự kiện diễn ra liên tiếp gần đây, thật là buồn.

gnut
06-10-2010, 19:09
Chiều ngủ dậy , đầu vẫn quay quay , mọi việc diễn ra trong mấy ngày vừa qua cứ như là 1 giấc mơ vậy . Quá nhiều cảm xúc , không thể diễn tả nổi . Có rất nhiều điều em muốn nói nhưng thật khó để nói lên lời được . Thôi đành viết ra vậy . EM xin cảm ơn tất cả mọi người , các anh chị trong đàn gà đã giúp đỡ em bằng cả vật chất lẫn tinh thần .Tro ng thời gian qua , chắc hẳn mọi người cũng đã được nghe nhiều về vấn đề : " Ui nhóm nào chả thế , chỉ được 1 thời gian thôi " , ai mà chả vậy . nghe mà thấy xót . Nhưng em tin đàn gà mình sẽ không vì thế mà bị ảnh hưởng . Các anh chị có suy nghĩ thế nào là cảm nhận của từng người , còn với em , trước mắt còn những chuyến đi mà mình chưa đặt chân tới , và tham gia mấy chục cái đám cưới của các bác nữa . Chẹp , còn lâu lắm mới hết được :D .Yêu tất cả mọi người !

Mer1320
06-10-2010, 20:43
Alo nhà mình có mời các bác bên nhóm nhậu tham gia dự sn với nhà Gà kô, có j mời các bác tham gia giao lưu vui nhỉ (beer)

vava
06-10-2010, 21:12
Chiều ngủ dậy , đầu vẫn quay quay , mọi việc diễn ra trong mấy ngày vừa qua cứ như là 1 giấc mơ vậy . Quá nhiều cảm xúc , không thể diễn tả nổi . Có rất nhiều điều em muốn nói nhưng thật khó để nói lên lời được . Thôi đành viết ra vậy . EM xin cảm ơn tất cả mọi người , các anh chị trong đàn gà đã giúp đỡ em bằng cả vật chất lẫn tinh thần .Tro ng thời gian qua , chắc hẳn mọi người cũng đã được nghe nhiều về vấn đề : " Ui nhóm nào chả thế , chỉ được 1 thời gian thôi " , ai mà chả vậy . nghe mà thấy xót . Nhưng em tin đàn gà mình sẽ không vì thế mà bị ảnh hưởng . Các anh chị có suy nghĩ thế nào là cảm nhận của từng người , còn với em , trước mắt còn những chuyến đi mà mình chưa đặt chân tới , và tham gia mấy chục cái đám cưới của các bác nữa . Chẹp , còn lâu lắm mới hết được :D .Yêu tất cả mọi người !
Ôi, Đụt - ngày càng quý Đụt nhớ! Đam cưới chị đi phong bì dày vào nhá :))
Mà ta rất nhớ cái tối vừa thoát khỏi thiên đường Tà Chơ, đi đường chỉ ước sao có cốc trà gừng. Vừa về đến nhà chị Thuật thì thấy Đụt đã ngồi ở cửa ngóng, đã chuẩn bị trà gừng cho mọi người :D. (c)

huonggiangf1
06-10-2010, 21:57
Mà ta rất nhớ cái tối vừa thoát khỏi thiên đường Tà Chơ, đi đường chỉ ước sao có cốc trà gừng. Vừa về đến nhà chị Thuật thì thấy Đụt đã ngồi ở cửa ngóng, đã chuẩn bị trà gừng cho mọi người :D. (c)

Thằng ku trông vậy mà khá :D. Càng ngày càng quý. Cố gắng phát huy em nhé. (c)

ocbong
06-10-2010, 22:04
@F1: sorry vì trưa ngái ngủ nên e ko đọc kĩ chương trình mà đã ý kiến :p
@Đụt: chơi với a c có khác thấy khôn lên bao nhiêu =))
Mà e phải công nhận là tối nay quá xôm và e kết cái món "súng lợn" của bác Gà Dìm rồi :D

chidung79
06-10-2010, 22:20
@F1: sorry vì trưa ngái ngủ nên e ko đọc kĩ chương trình mà đã ý kiến :p
@Đụt: chơi với a c có khác thấy khôn lên bao nhiêu =))
Mà e phải công nhận là tối nay quá xôm và e kết cái món "súng lợn" của bác Gà Dìm rồi :D
"Thử 1 lần để biết, bạn sẽ thấy thích ngay mà"
:)):))

ngocmit
06-10-2010, 23:43
có fai riêng súng đâu, có cả lựu đạn của lợn phụ nữ mà :D

hoangbazen83
07-10-2010, 00:35
@Đụt : cám ơn là khách sáo rồi, nhưng dù sao có lời cám ơn vẫn hơn, anh chị vẫn sẽ theo chú kể cả chú không chơi cùng lo gì.
@Ốc : bé tuổi đầu mà đã thích súng và ăn súng rồi, nhưng biết sớm đê có kinh nghiệm còn hơn là đến khi vào trận lại chẳng biết làm gì thì chán lắm. Đã chiến đấu là phải máu, chăm chỉ đi ăn thôi em ơi không về sau lại tiếc đấy.
Mai 6h ra đường làm quả chụp ảnh sáng sớm xem sao. Bác nào đi được thì 6h có mặt ở nhà hát lớn nhé.

namhgi
07-10-2010, 07:49

Cho anh gửi lời hỏi thăm sức khỏe Funny nhé, cô ấy bị sao vậy?

Thông tin về vụ nổ lớn ở Mỹ Đình ở đây (do các báo đã bị bắt buộc phải gỡ thông tin xuống nên chỉ có blog cá nhân, ai lưu được thông tin thì vẫn còn mà thôi):

http://nguyenxuandien.blogspot.com/2010/10/no-lon-o-sv-my-inh-nghi-no-kho-phao-hoa.html

http://4teenvt.com/4rum/v2teen-news/7766-dai-le-no-kho-phao-hoa-o-my-dinh.html

Phí nhỉ, mà sao nó khôgn nổ vào buổi tối nhỉ, chắc đẹp lắm.

hautp
07-10-2010, 08:26

vava sắp lấy chồng rồi ka` ;)

vava
07-10-2010, 08:41
vava sắp lấy chồng rồi ka` ;)
Anh thật là..................... :))

kesanruoi
07-10-2010, 10:25
There are currently 4 users browsing this thread. (2 members and 2 guests)

1. kesanruoi
2. ruoimatto

haha, em Gà Ruồi chào chị Ruồi mắt to...nice to meet u again:D:D:D
nhà em có mấy pic của 2 anh chị đó, hnao qua lấy chị nha

amasawa
07-10-2010, 11:16
super-man coming \:d/

amasawa
07-10-2010, 11:18
lâu lâu nhà mềnh k đề cập tới vấn đề thể dục nhỉ,hehhe mng ơi lại đi chạy bộ đi :-bd

chidung79
07-10-2010, 11:27
có fai riêng súng đâu, có cả lựu đạn của lợn phụ nữ mà :D

Cứ tưởng gọi là Mít thì mít đặc, vậy mà cái gì cũng biết.ko giấu được gì cả. Sợ roài !!!=))(c)(c)(c)

vava
07-10-2010, 12:27
Vậy tình hình chiều tối nay nhà mình tụ tập mấy giơ? ở đâu? nhể :D

hoangbazen83
07-10-2010, 12:38
lâu lâu nhà mềnh k đề cập tới vấn đề thể dục nhỉ,hehhe mng ơi lại đi chạy bộ đi :-bd
Chuẩn đấy em, a định qua 10-10 mới khuấy động phong trào lại, tập thể dục lấy sức khỏe đi phượt chứ. Công viên xây xong rồi, ai đi nào.

huonggiangf1
07-10-2010, 14:12
There are currently 4 users browsing this thread. (2 members and 2 guests)

1. kesanruoi
2. ruoimatto

haha, em Gà Ruồi chào chị Ruồi mắt to...nice to meet u again:D
nhà em có mấy pic của 2 anh chị đó, hnao qua lấy chị nha

Oh thế hóa ra chị Nhung là ruoimatto à? Thế mà giờ mình mới biết :">

Hôm nào lấy đầy đủ ảnh của cả nhà em sẽ lọc ra và gửi vào email cho chị nhé. Em vẫn nhớ nhiệm vụ này :).

Vậy tình hình chiều tối nay nhà mình tụ tập mấy giơ? ở đâu? nhể :D

Thông báo đây: Vụ chụp ảnh đêm nay đã chốt
- Thời gian: 23h00 tập trung điểm danh quân số
- Địa điểm: tập trung tại Nhà Hát Lớn sau đó chúng ta sẽ đi 1 vòng bên ngoài chụp cầu Long Biên, cầu Chương Dương, Lăng Bác, đường Điện Biên Phủ, phố cổ, Bờ Hồ,... rồi đi ăn đêm. Gần sáng về Hồ Tây đón bình minh, ra Lăng Bác chào cờ rồi đi ăn sáng, cafe... sau đó ai về cơ quan người đó, F1 về nhà ngủ :D.

Các ôm tự liên hệ tìm xế cho mình nhé. Hiện giờ đã có: Gà Đè nhận đón Gà Giò, Gà Dìm nhận đón Gà Ruồi, Gà Trưởng đón F1. Đôi Doping và Tuxedo ko biết thế nào. Còn lại Vava, Lacoste... vẫn đang tuyển xế còn Gà Chọi, Lý A Sáng, Gà Đụt... vẫn chưa có ôm. Xế nào hảo tâm đón 2 gà này hộ với. Hoặc 2 gà này tự túc đi ra NHL để các xế này xế (c).

Ah còn nữa, mọi người nhất định ko đc quên áo gà màu cam đâu đó.

Tạm thế đã. F1 đi ngủ đây để đêm có sức là xõa :D.

hoangbazen83
07-10-2010, 14:16
Vậy là không ăn tối à. tưởng đi ăn tối rồi chém gió. Đợi đến giờ hẹn là lên đường thôi.
Mọi người nhớ sạc pin máy ảnh nhé.

herovdc
07-10-2010, 14:42
Tớ góp ý tý, nhà Gà nên chọn một số nàng Gà mái mơ xinh đẹp duyên dáng mặc áo dài truyền thống làm mẫu để chụp ảnh sẽ đẹp lắm đó. Chúc nhà Gà có một đêm đi chơi vui vẻ và an toàn.
P/S: Mấy chú Gà trống choai nhớ kiềm chế nhá...
Nhà em xinDemo một kiểu ảnh:

https://i652.photobucket.com/albums/uu245/herovdc/IMG_1681800x600.jpg

ngocmit
07-10-2010, 15:17
Mình tìm mãi chẳng có cái ảnh nào mình chụp kỷ niệm nghìn năm Thăng Long, vì ảnh nào cũng toàn thịt chó, mắm tôm, chưa kể mấy quả ảnh tối qua còn toàn ấy với ấy. Phải xem lại cái tư cách công dân Hà Thành của mìn thôi :$

hoangbazen83
07-10-2010, 15:20
Hà nội tự nhiên đẹp 1 cách lạ thường, làm sao có thể chụp được hết bây giờ.

gnut
07-10-2010, 15:54
oài 23 h00 mới ra đường ah , có bác nào đi luôn từ sớm trà đá chém gió không chứ muộn mà vác xe ra đường thì hơi căng đây

(D) Tigo
07-10-2010, 16:43
2. Ngẫu hứng tổ chức buổi chụp ảnh đêm kỷ niệm 1000 năm Thăng Long: đêm thứ Năm 7/10. Gà nào đi được là đi luôn. Nhớ mặc áo đồng phục cam nha. Ah mà rất có thể là một số Gà sẽ đi từ lúc ăn tối, còn ko thì bắt đầu từ 12h đêm.

Giờ mới biết vụ ngẫu hứng Thang Long của gà :( sao không tổ chức vào đêm mùng 8 or 9 :((

chidung79
07-10-2010, 16:56
Tối nay,Gà nào có hứng thú thì 21h ra bãi cỏ Đền Lừ, quán của chị "OK" để trà đá, chém gió rồi 23h mình xuất phát đi chụp ảnh thì hay quá chứ 23h dắt xe ra thì hàng xóm nhà eeeeeeeeemmmmmmmmmm ko được ...zui
P/S : Welcome các Gà ko chụp ảnh mà chỉ ra chém gió rồi về ........ ngủ

huonggiangf1
07-10-2010, 16:56
Giờ mới biết vụ ngẫu hứng Thang Long của gà :( sao không tổ chức vào đêm mùng 8 or 9 :((

Hơ, ko có con gà nào thỏ thẻ với anh về vụ này à? Thế mà có đứa bảo hôm nay anh ko lên đc.

(D) Tigo
07-10-2010, 17:05
Hơ, ko có con gà nào thỏ thẻ với anh về vụ này à? Thế mà có đứa bảo hôm nay anh ko lên đc.

Gà thì chỉ biết mổ thôi :)) hôm nay thì đúng là làm sao anh lên được

hoangbazen83
07-10-2010, 17:13
oài 23 h00 mới ra đường ah , có bác nào đi luôn từ sớm trà đá chém gió không chứ muộn mà vác xe ra đường thì hơi căng đây

Ý thằng đụt hay...

Tối nay,Gà nào có hứng thú thì 21h ra bãi cỏ Đền Lừ, quán của chị "OK" để trà đá, chém gió rồi 23h mình xuất phát đi chụp ảnh thì hay quá chứ 23h dắt xe ra thì hàng xóm nhà eeeeeeeeemmmmmmmmmm ko được ...zui
P/S : Welcome các Gà ko chụp ảnh mà chỉ ra chém gió rồi về ........ ngủ

Lên phố đi anh ơi, thiếu gì quán trà đá. lên phố cho tiện, xuống đền lừ xa quá

amasawa
07-10-2010, 19:00
oh mà k thấy chị xu đâu nhỉ,đụt vs xu ở gần nhau thì liên lạc đi kìa =)

Nguyen Thi Huyen
07-10-2010, 20:12
Cả chuồng ầm ầm đi ăn sữa chua, tối rủ nhau trà đá, lượn đêm HN. Doping ốm nằm nhà :(( :((.

Mà cái vụ chụp ảnh đêm này là Doping có ý kiến đầu tiên mà :(( :((.

:(( :((

nem_162
07-10-2010, 22:36
Cả chuồng ầm ầm đi ăn sữa chua, tối rủ nhau trà đá, lượn đêm HN. Doping ốm nằm nhà :(( .

Mà cái vụ chụp ảnh đêm này là Doping có ý kiến đầu tiên mà :(( :((.

:(( :((

--> hở ra là thấy Doping dùng icon khóc nhè. Thế mà cũng đòi làm Doping. T_T
Em thích ý kiến của bác hero á, mấy Gà mái chân dài đến nách và cả Gà chân ko dài làm 1 show áo dài đi. Ảnh đảm bảo nung ninh, nong nanh, nóng nánh đến núng nính tợn ấy chứ !!! B-)
@ Bóng: lâu lắm mới thấy mày. Ông ngoại Xu vừa mất nên chắc Xu hơi bận thời gian vừa rồi.
@ Đụt: thi thoảng mày cũng có được mấy dòng cảm xúc nhỉ? Đúng là thông minh đột xuất đấy.=)) Cứ thế mà phát huy.

hoangbazen83
08-10-2010, 10:12
Hehe sau 1 đêm mình là người cm đầu tiên, buồn ngủ dã man con ngan, thế mà vẫn phải dậy vì có việc.
Út em lâu không gặp thằng đụt em không biết rồi, nó không còn như xưa nữa đâu, hình ảnh đụt mà em thấy ngày trước giờ khác hẳn rồi, hôm này lên sn em sẽ thấy.
Hà nội đêm qua đẹp lắm em ạ, chụp được bao nhiêu là ảnh.

Ly A Sang
08-10-2010, 11:14
Thằng Đụt giờ nó hết đụt rồi...nói thì nhiêuu ăn thì lắm mà sâu hàng chup chẹp tạo dáng thi thôi rùi

vava
08-10-2010, 14:28
Alo Loa:
Vì một cơ thể khỏe mạnh, phát động chương trình tập thể dục tập thể tại CV Thống nhất vào buổi chiều tối các ngày trong tuần nào.
Time: Bắt đầu từ thứ 2 ngày 11/10/2010. 5h30 là vừa đẹp nhỉ....

vava
08-10-2010, 15:20
https://www.phuot.vn/threads/438-Quan-L%E1%BA%A1n-Quan-L%E1%BA%A1n!
Quan Lạn thật là đẹp :D

Ly A Sang
08-10-2010, 16:43
hay đây chiu chiu ra công viên chạy đê 5g là tui có măt gà trống gà mái nhé...tháng mình chỉ tập có 30 ngày thui

chidung79
08-10-2010, 20:01
Lâu ko thức đêm nên đêm qua ko thể đợi được đến bình minh để "khai đao" cho món Lolotica đc,
Thiết kế sáng chủ nhật bù đắp lại, Gà nhỉ !!! chep.c.h....e..........p............. món huyết, tuyệt:))))))))

hoangbazen83
08-10-2010, 23:31
Lâu ko thức đêm nên đêm qua ko thể đợi được đến bình minh để "khai đao" cho món Lolotica đc,
Thiết kế sáng chủ nhật bù đắp lại, Gà nhỉ !!! chep.c.h....e..........p............. món huyết, tuyệt:))))))))

Em đồng ý 2 tay 2 chân luôn, ăn sáng uống cafe nào, ai đi đăng kí luôn nhỉ.

huonggiangf1
09-10-2010, 09:52
Đang định rủ mọi người trưa nay off ẹp sữa chua thì nhớ ra là cô Loan 11 LTK ko bán cuối tuần :(. Buồn hẳn!

kontiki
09-10-2010, 10:06
Hello nhà gà. :)) Có gà vào chơi nhà gà đây.
Chạy lúc 5h30 chiều đi nhỉ :)) thỉnh thoảng mình cũng hay ra đấy chạy tầm đấy. Có ai chạy cho vui.

hautp
09-10-2010, 11:02
Anh thật là..................... :))
dễ thương hả em !

hoangbazen83
09-10-2010, 20:26
Cả ngày hôm nay nhà gà đi đâu hết rồi, không thấy ai chém gì là sao. Chuồng vắng tanh như chùa bà đanh thế này.

gnut
09-10-2010, 21:41
mai mấy giờ anh ơi

Mer1320
09-10-2010, 23:32
Giờ này có gà nào nhà ta chen chân giữ chỗ ở Ba Đình kô nhỉ :D

vava
09-10-2010, 23:40
Lần đâu thấy anh Chọi ăn vận lịch sự, đẹp jai kinh :))

nem_162
10-10-2010, 08:32
thông báo là 7H sang mai tai cao đạt tổ an tiết canh ai an thi ra đúng giò nhé

--> giờ này chắc họ đi ăn tiết canh chào mừng diễu binh mất rồi. Nhà mình có ai bon chen trong biển người ở Ba Đình ko ạ? (NT)

Lần đâu thấy anh Chọi ăn vận lịch sự, đẹp jai kinh

--> Vava nói thế này có ko biết có ý khen hay chê anh Chọi nữa, hê hê.:D

hoangbazen83
10-10-2010, 20:03
Lần đâu thấy anh Chọi ăn vận lịch sự, đẹp jai kinh :))

Thích thế lâu rồi mới có lời khen...........

vinhtoan_2000
11-10-2010, 08:31
Nhà Gà xem ảnh để có động lực cho lần sau nhé http://dantri.com.vn/c202/s202-428545/mau-sac-tuoi-dep-tren-nhung-thua-ruong-bac-thang.htm Chúc nhà Gà 1 tuần mới như ý nhé

vava
11-10-2010, 08:38
Nhà Gà xem ảnh để có động lực cho lần sau nhé http://dantri.com.vn/c202/s202-428545/mau-sac-tuoi-dep-tren-nhung-thua-ruong-bac-thang.htm Chúc nhà Gà 1 tuần mới như ý nhé
Hà Giang quả là đẹp....Ko thể ko quay lại được :))

kesanruoi
11-10-2010, 12:04
ơ, có hoa tam giác mạch rồi ah?

huonggiangf1
11-10-2010, 17:13
Gà ơi!

Tối thứ 4 ở Mega có mấy phim sau: Vũ điệu đam mê, Ác Quỷ, Long Thành Cầm Giả Ca, Wall Street... Nhà mình muốn xem phim nào?

Tối t4 đi xem phim, nhân tiện thu luôn tiền tổ chức SN ngày t7 để còn mua đồ về làm. Mỗi người đóng 100k nha, vì ko chỉ ăn mà còn karaoke sau đó nữa :).

ngocmit
11-10-2010, 18:48
Mình vuốt phim Vũ điệu đam mê, tha hồ lắc lư ^^. Mà xem ở vincom giờ vừa đắt, lại hay bị nhét vào phòng nhỏ, mình vuốt rạp khác luôn

huonggiangf1
11-10-2010, 19:25
Vincom thứ 4 có 60k thôi, nhưng đúng là hay bị xem phòng nhỏ thật. Mình thấy rạp QG cũng ok, đặc biệt là ngồi ko bị mỏi cổ, chỉ tức thằng đằng trước :D.

ngocmit
11-10-2010, 21:19
Thì ý mình là giảm giá rồi mà vẫn 60k --> vẫn gấp đôi rạp khác :$, mà không hiểu sao ghét cái tầng 6 đấy, chỉ hay uống trà chanh ở dưới rồi chạy lên đấy.............kekekeke

cục mỡ
11-10-2010, 21:53
ặc, xem ở QG đê, có phòng cảm giác mạnh ( Phòng số 5, chưa biết nó thế nào, có thật là cảm giác mạnh không biết, nhưng mà tò mò là chinh). Xem ở đó đi. Với lại ghét bọn Megastar, muốn tẩy chay cái bọn đấy, chuyên lấy tiền đè người, chỉ khổ cho người xem, ai rủ MG là k đi đâu. Haha.

huonggiangf1
11-10-2010, 22:36
ặc, xem ở QG đê, có phòng cảm giác mạnh ( Phòng số 5, chưa biết nó thế nào, có thật là cảm giác mạnh không biết, nhưng mà tò mò là chinh). Xem ở đó đi. Với lại ghét bọn Megastar, muốn tẩy chay cái bọn đấy, chuyên lấy tiền đè người, chỉ khổ cho người xem, ai rủ MG là k đi đâu. Haha.

Phòng số 5 ở rạp QG em xem phim Bẫy Rồng rồi. Phòng nhỏ nhưng âm thanh hơn hẳn 4 phòng kia, chỗ ngồi cũng thích hơn. Nhưng ko nhiều phim chiếu phòng đó, và nó cũng đắt hơn những phòng khác nữa :D. 50k/vé

chidung79
11-10-2010, 22:40
Mình mới chỉ 1 lần xem ở Mega, còn tất cả các lần khác đến VinCom chỉ dừng lại ở tầng 5 vì ở đấy rất nhiều món ngon, lẩu Thái là 1 ví dụ. =))))

cục mỡ
11-10-2010, 22:46
Phòng số 5 ở rạp QG em xem phim Bẫy Rồng rồi. Phòng nhỏ nhưng âm thanh hơn hẳn 4 phòng kia, chỗ ngồi cũng thích hơn. Nhưng ko nhiều phim chiếu phòng đó, và nó cũng đắt hơn những phòng khác nữa :D. 50k/vé

ô, thế còn cảm giác mạnh. Có không?

Mer1320
11-10-2010, 22:54
Nhà mình kô đi xem fim đc, vậy lên thứ 7 mềnh đóng tiền of sn nhá cô thư ký :))

nem_162
11-10-2010, 23:58
Trò chơi của anh Rều khó thế! Em chẳng nghĩ ra được bài hát nào.:( Giá mà thêm cả slogan quảng cáo nữa thì hay! (Xin lỗi mọi người, em ko đi được nên spam vụ phim ảnh này 1 tí :D )

hoangbazen83
12-10-2010, 01:40
Mình vuốt phim Vũ điệu đam mê, tha hồ lắc lư ^^. Mà xem ở vincom giờ vừa đắt, lại hay bị nhét vào phòng nhỏ, mình vuốt rạp khác luôn

Anh thì thấy phim Devil khá hay, có ma quỉ lại giết chóc, máu mê phun phì phì. Còn xem ở rạp nào cũng được.

Vincom thứ 4 có 60k thôi, nhưng đúng là hay bị xem phòng nhỏ thật. Mình thấy rạp QG cũng ok, đặc biệt là ngồi ko bị mỏi cổ, chỉ tức thằng đằng trước :D.

Nếu tức thằng đằng trước thì bao luôn dãy ghế trước mình ngồi cho hoành tráng, mình là người có tiền cơ mà hahaha

Mình mới chỉ 1 lần xem ở Mega, còn tất cả các lần khác đến VinCom chỉ dừng lại ở tầng 5 vì ở đấy rất nhiều món ngon, lẩu Thái là 1 ví dụ. =))))

Hehe lẩu thái cũng ngon nhưng em thích mỳ tom ung kung, vừa cay lại ngậy ngậy mùi nước cốt dừa.

vava
12-10-2010, 08:37
Em vote cho QG nhá, không gian thoáng đãng, rộng rãi. Mỗi lần vào MG lại thấy ....buồn... :))

huonggiangf1
12-10-2010, 10:59
Cả nhà đọc thông báo nè.

F1 xin hân hạnh trân trọng thông báo tới toàn thể nhà Gà lịch 2 buổi off có quy mô hoành tráng như sau:

1. Xem phim "Vũ điệu đam mê":

Sau nhiều cái vote xem phim gì và ở đâu, F1 tổng kết lại và quyết định chọn phim "Vũ điệu đam mê" (phim Việt Nam) tại rạp Quốc Gia, suất chiếu 19h00 ngày thứ Tư 13/10 (tức là ngày mai). Ai đi xem phim thì pm ngay cho F1 để đăng ký còn mua vé nhé. Giá vé là 40k/vé. Có tụ tập ăn uống trước khi đi hay ko thì từ giờ đến chiều mai bàn sau nhé. Còn thì có 1 điều chắc chắn là F1 sẽ thu trước 100k/người đối với những ai đi xem phim để ứng tiền mua đồ ăn chuẩn bị cho buổi tiệc SN vào chiều t7. Khoản này là rất quan trọng :).

2. Sinh nhật Gà tháng 10:

Sẽ chưa có một bữa tiệc SN nào vượt qua đc buổi tiệc SN lần này cả về số lượng nhân vật chính và số lượng mem tham dự, cho nên BTC tha thiết kêu gọi lòng nhiệt tình và tinh thần trách nhiệm của tất cả mọi người dành cho 9 con gà (7 tháng Mười và 2 tháng Chín) cũng như để có được một cuộc vui trọn vẹn đáng nhớ (có thể là cuộc vui cuối cùng của 1 con gà nữa cơ).

Thông báo này cũng là để thay cho giấy mời tới tất cả các mem Gà ở gần ở xa về tề tựu đông đủ, cũng như welcome các mem mới như em Linh bán kính, bạn Huệ kỹ sư, Mr. Top.... đã đăng ký và muốn join để có cơ hội giao lưu gặp gỡ tất cả mọi người. Đồng thời F1 mong mọi người pm confirm cho F1 là có tham gia được ko để còn tính số lượng đặng còn mua đồ nhé, tránh mua nhiều lãng phí :">.

- Thời gian: 3h chiều ngày thứ Bảy 18/10 có mặt, mỗi người 1 chân 1 tay đến khoảng 5h là bắt đầu ăn. Ăn uống bét nhè, dọn dẹp rửa chén bát lau nhà đến 8h cùng hành quân ra quán karaoke hôm SN Hảo Hảo chúng ta lại xõa tiếp :D. Bánh SN sẽ được 9 người chung tay cắt ở quán karaoke nhé.
- Địa điểm: nhà Gà Chọi ở Đại Từ. F1 ko đưa địa chỉ lên đây đâu, phần lớn mọi người cũng biết nhà rồi nên bảo nhau thôi nhé. Ai cần thì pm cho F1 hoặc Gà Chọi để hỏi cụ thể nhé.

Lưu ý:
- Đối với Gà Mái: Gà nào ko phải đi làm t7 thì sau khi ăn cơm trưa xong đến ngay nhà Gà Chọi để cùng nhau chuẩn bị cho sớm. F1 có thể đến từ sáng để đi chợ cùng phu nhân Phi Hoàng nếu chị ấy ko dậy quá sớm :).
- Đối với 2 đầu bếp chính là anh Lý A Sáng và Gà Súng:
+ Gà Súng: sớm cho cái danh sách những nguyên liệu cần thiết cho món Lẩu Vịt nấu Chao của em để còn mua bán nhé. Mà có lẽ món "đậu thối" thì em phải tự mua giúp chị đi nhé.
+ Gà Xe ôm: nhà Gà vẫn còn nhớ 2 con vịt anh nhé. Anh cho em biết sớm anh sẽ mua vịt sống hay vịt rang muối hay vịt quay để còn chuẩn bị :D.

Thông báo đến đây là hết. Trước tiên chờ pm của mọi người về vụ xem phim đã nào. Welcome everybody :L.

huonggiangf1
12-10-2010, 12:00
Sau khi nhận được một số phản hồi từ các anh em nhà Gà, F1 đã quyết định thêm dòng này vào thông báo. Đề nghị cả nhà update và chủ nhân cho ý kiến nhé ;).

@ Tuxedo: anh Lý A Sáng đã có lời là sẽ trả nhà gà 2 con vịt do vụ thắng bạc ở Thang Hen (chuyến Cao Bằng) trong bữa tiệc này, thể hiện bằng cách mua 2 con vịt. Anh cũng là 1 trong 2 nhân vật phải khao thắng bạc đó. Anh cho ý kiến nhá :D. Cả nhà chờ tin vui của anh. ;)

Sutuomanhi
12-10-2010, 12:05
Anh thì thấy phim Devil khá hay, có ma quỉ lại giết chóc, máu mê phun phì phì. Còn xem ở rạp nào cũng được.

:)) Hoàng ơi Evil còn hay chứ devil dở tệ, hôm trước mình đi xem rùi, chẳng ra gì, ai cũng kêu ca khi hết phim. cho nên nhà mình bố trí phim khác nhé.(c)
@ cả nhà nên xem phim " Song cớm tranh tài ":gun :gun
Best regard!

nem_162
12-10-2010, 13:11
:)) Hoàng ơi Evil còn hay chứ devil dở tệ, hôm trước mình đi xem rùi, chẳng ra gì, ai cũng kêu ca khi hết phim. cho nên nhà mình bố trí phim khác nhé.(c)
@ cả nhà nên xem phim " Song cớm tranh tài ":gun :gun
Best regard!

--> cái cần nói thì ko thấy anh Tú xệ đồ nói đến, chẹp chẹp. (NT) Chưa kể cái tội đánh quả lẻ đi xem phim. :Dam Thế này thì phải vừa khao, vừa bị phạt -> gấp đôi anh Sáng. Cả nhà đồng ý với ý kiến của em chứ? :D

vava
12-10-2010, 13:54
(có thể là cuộc vui cuối cùng của 1 con gà nữa cơ).
cái này la thông tin mới này
Gà này quyết cai sao????? Anh đừng gây tò mò thế chớ :((

chidung79
12-10-2010, 14:10
Khó hiểu !!!

huonggiangf1
12-10-2010, 14:13

Khó hiểu !!!

Không có gì khó hiểu mà. Tất cả chỉ là "có thể" thôi, chưa có gì chắc chắn cả :).

Có thể có một con gà sắp đi xa trong một thời gian tương đối dài nên lần này nó sẽ xõa hết mình đấy :D.

chidung79
12-10-2010, 14:16
Cả nhà đọc thông báo nè.
Lâu lắm rồi ko xem phim, thử tìm lại cảm giác phim ảnh xem sao nhỉ ???
Cho anh đi với nhé !!!

gnut
12-10-2010, 14:35
Cả nhà đọc thông báo nè.

Vote cho cái thông báo

wishes2004
12-10-2010, 14:42
Funi đăng ký có mặt nhá. Từ sáng thì hông được nhưng tầm 13h30 có mặt thì ok :)

vava
12-10-2010, 14:46
Funi đăng ký có mặt nhá. Từ sáng thì hông được nhưng tầm 13h30 có mặt thì ok :)

Fun trở lại, hehehe. khè khè

vava
12-10-2010, 14:51
Không có gì khó hiểu mà. Tất cả chỉ là "có thể" thôi, chưa có gì chắc chắn cả :).

Có thể có một con gà sắp đi xa trong một thời gian tương đối dài nên lần này nó sẽ xõa hết mình đấy :D.
Cũng có thể có thêm 2 con gà nữa sắp đi xa tương đối time đấy..Vậy là 3 con...:D

Phongvan2013
12-10-2010, 15:14
Ngày mai vụ xem phim Nhàn sẽ đăng ký từ đầu.Tu lâu quá rồi, trùng chân mỏi gói
Còn hôm thứ 7 thì lại có vụ đào tạo ở công ty không nghỉ được ( đã nghỉ quá nhiều rồi). Học mãi 5h chiều xong mới phi tu Cầu giấy về nhà Gà Chọi được.Tình hình là mình vẫn chưa biết nhà gà Chọi, chắc phải trao đổi thêm vụ này. Mong rằng công ty sẽ đổi lịch học sớm... hic. toàn học vào cuối tuần chán chết

hoangbazen83
12-10-2010, 15:49
Khó hiểu !!!

--> cái cần nói thì ko thấy anh Tú xệ đồ nói đến, chẹp chẹp. (NT) Chưa kể cái tội đánh quả lẻ đi xem phim. :Dam Thế này thì phải vừa khao, vừa bị phạt -> gấp đôi anh Sáng. Cả nhà đồng ý với ý kiến của em chứ? :D

Em út này đừng bắt lỗi anh tú thế.

Nếu nói thì mình nghe, a e không nên náo loạn thế làm gì cả. Trước sau gì chẳng biết, úp úp mở mở.

hoangbazen83
12-10-2010, 15:50
Ngày mai vụ xem phim Nhàn sẽ đăng ký từ đầu.Tu lâu quá rồi, trùng chân mỏi gói
Còn hôm thứ 7 thì lại có vụ đào tạo ở công ty không nghỉ được ( đã nghỉ quá nhiều rồi). Học mãi 5h chiều xong mới phi tu Cầu giấy về nhà Gà Chọi được.Tình hình là mình vẫn chưa biết nhà gà Chọi, chắc phải trao đổi thêm vụ này. Mong rằng công ty sẽ đổi lịch học sớm... hic. toàn học vào cuối tuần chán chết

Không yêu đương gì thì đi học đi cho nó lành, bao nhiêu người vẫn học thứ 7 đấy thôi, bà đi học là đã có cơ hội để quen anh mới rồi đấy.

vava
12-10-2010, 16:02
hehehe, tối mai e có 2 khách: girl - bạn ĐH của em nha

huonggiangf1
12-10-2010, 16:24
Báo cáo, vụ xem phim đc 10 vé đăng ký rồi. Mấy con Gà nhanh chân lên nào :).

hoangbazen83
12-10-2010, 17:00
Em cho cái danh sách những người đi đi, a tên đầu tiên nhé hahaha

huonggiangf1
12-10-2010, 17:05
Em cho cái danh sách những người đi đi, a tên đầu tiên nhé hahaha

Nào thì danh sách. Anh đúng là đầu tiên luôn:

1 Gà Chọi
2 F1
3 L'coxt
4 Gà Dìm
5 Vava
6 Chị Nhàn
7 gà Mông
8 bạn vava
9 bạn vava
10 GT

gnut
12-10-2010, 17:11
Nào thì danh sách. Anh đúng là đầu tiên luôn:

1 Gà Chọi
2 F1
3 L'coxt
4 Gà Dìm
5 Vava
6 Chị Nhàn
7 gà Mông
8 bạn vava
9 bạn vava
10 GT

Em đăng kí 1 vé

ngocmit
12-10-2010, 17:34
Bổ sung list:
12. Ngọc mít
13. Bạn gái của Ngọc mít

hoangbazen83
12-10-2010, 18:10
Sặc đặt được có 10 vé thôi mà, sao tân 13 em thế kia, kiểu này phải họp bàn nhanh rồi. để còn mua vé cho sớm, quốc gia phải mua từ sáng sớm mới có vé, vé chỉ bán trong ngày.

ngocmit
12-10-2010, 18:53
Họp à, ý anh là tối nay họp hay sáng mai họp sớm ;D. Trưa mai họp thì lại k0 kịp hihi

cục mỡ
12-10-2010, 19:24
Trò chơi của anh Rều khó thế! Em chẳng nghĩ ra được bài hát nào.:( Giá mà thêm cả slogan quảng cáo nữa thì hay! (Xin lỗi mọi người, em ko đi được nên spam vụ phim ảnh này 1 tí :D )
úi, tưởng tượng đi chứ em. Không cần đúng lắm, chỉ cần vui. mà đặt câu hỏi cũng phải vui tí thì mới vui đc. ờ, mà thêm luôn slogan quảng cáo đi cho vui.

hoangbazen83
12-10-2010, 21:03
Gà Rều sao nhắn tin cho e ko đưoch thế hả, dùng 1 số dt chính thôi để còn liên lạc

huonggiangf1
12-10-2010, 22:09
Rạp QG thì có được đặt vé đâu anh, mua là mua luôn. 11h trưa mai chốt danh sách nha, để còn cử người đi mua vé. Hic ai có tiền mà ứng ra mua vé đc nhỉ?

hoangbazen83
12-10-2010, 22:55
Rạp QG thì có được đặt vé đâu anh, mua là mua luôn. 11h trưa mai chốt danh sách nha, để còn cử người đi mua vé. Hic ai có tiền mà ứng ra mua vé đc nhỉ?

Nhờ em Xu mua hộ đi, em ý ở gần đấy.
Chiều mai đúng 6h ai ăn cơm rang cay và bánh trưng rán thì ra 25 phạm hồng thái nhé, ăn sớm còn đi xem phim, lề mề là muộn đấy. Hẹn ở phạm hồng thái luôn.

cục mỡ
12-10-2010, 23:28
Gà Rều sao nhắn tin cho e ko đưoch thế hả, dùng 1 số dt chính thôi để còn liên lạc
Ô, em không mang điện thoại theo người chứ vẫn nhận đc tin nhắn mà. cả hai số đều là số chính. haha

nem_162
13-10-2010, 00:02
Ô, em không mang điện thoại theo người chứ vẫn nhận đc tin nhắn mà. cả hai số đều là số chính. haha

--> anh em ta thật là giống nhau. Em khoái nhất trò ... quẳng di động ở nhà, rồi đi đâu thì đi. Tiếc là chưa đủ dũng khí để quẳng nó đi luôn thôi, hê hê :D
À, mà anh Rều ơi, có góp ý nhỏ với anh là anh sửa lại tên topic trò chơi đi. Ko biết lúc nghĩ ra trò mới này, anh hồi hộp, sung sướng quá hay sao mà viết TRÒ CHƠI thành chò trơi, lêu lêu ^^

chidung79
13-10-2010, 09:56
Trưa nay chúng mình có chương trình "đi đâu và ăn gì" ko nhỉ ??? :))))

huonggiangf1
13-10-2010, 10:27
Ko ai đi xem phim nữa à? Nhanh lên để F1 chốt danh sách còn đi mua vé nào :D.

huonggiangf1
13-10-2010, 11:44
Danh sách đi xem phim chốt hạ:

1 Gà Chọi
2 F1
3 L'coxt
4 Gà Dìm
5 Vava
6 Chị Nhàn
7 gà Mông
8 bạn vava
9 bạn vava
10 GT
11 Đụt
12 Ngọc mít
13 bạn Mít
14 Súng
15 Ốc

F1 trưa nay đi mua vé. Ai ko có trong danh sách mà vẫn muốn đi thì alo 1 cái nhé, nếu chưa mua sẽ add. hic

6h mới tập trung ăn uống thì e là muộn đấy, nên đề nghị mọi người đến càng sớm càng tốt nhé. Ai đến trước gọi trước, ko phải chờ đợi ai cả. 25 Phạm Hồng Thái anh Chọi nhỉ?

hoangbazen83
13-10-2010, 12:35
F1 trưa nay đi mua vé. Ai ko có trong danh sách mà vẫn muốn đi thì alo 1 cái nhé, nếu chưa mua sẽ add. hic

6h mới tập trung ăn uống thì e là muộn đấy, nên đề nghị mọi người đến càng sớm càng tốt nhé. Ai đến trước gọi trước, ko phải chờ đợi ai cả. 25 Phạm Hồng Thái anh Chọi nhỉ?

Đúng rồi ai đến trước cứ ăn thôi, ai đến sau ăn sau hoặc mua vào hộp mang vào rạp ăn cho có mùi.

hoangbazen83
13-10-2010, 13:30
Thông báo lại về vụ đi ăn tối và xem phim nhé anh em:
- Đúng 6h có mặt ở 25 Phạm Hồng Thái ăn cơm rang cay và bánh trưng rán, ai đến muộn ăn sau, ai đến sớm cứ gọi ăn như bình thường không cần đợi. Nếu đi từ chợ Châu Long thì rẽ phải là tới luôn quán ăn bên tay phải. Ai không biết đường thì alo gà Chọi.
- 7h xem phim đến 9h tan
- 9h đi ăn kem tràng tiền, hoặc kem chua ở trần hưng đạo cái này tính sau.
- 10h30 giải tán và mỗi người 1 cái hôn, ôm tạm biệt thêm lời chúc ngủ ngon và mơ giấc mơ đẹp.

huonggiangf1
13-10-2010, 13:51
Báo cáo! 15 vé đã nằm trong tay F1. Giờ mới nhận thấy là số vé hơi ngớ ngẩn: I1 -> I6, I8, I10, H1 -> H7. Bắt đầu xếp chỗ nha. F1 và GT xí 2 chỗ H6 + H7 nhé. Mọi người nhanh chân nhận chỗ cho mình nào :D.

gnut
13-10-2010, 13:57
I4 Chị ơi :D

huonggiangf1
13-10-2010, 14:25
Ý nhầm sorry cả nhà. F1 và GT xí 2 chỗ hàng I là I5 và I6 cạnh thằng em Đụt. Ghế H6 và H7 vẫn còn trống nha.

chidung79
13-10-2010, 14:46
Báo cáo! 15 vé đã nằm trong tay F1. Giờ mới nhận thấy là số vé hơi ngớ ngẩn: I1 -> I6, I8, I10, H1 -> H7. Bắt đầu xếp chỗ nha. F1 và GT xí 2 chỗ H6 + H7 nhé. Mọi người nhanh chân nhận chỗ cho mình nào :D.
Tí nữa anh bận chút nên ko đi ăn được, đúng 18h50 sẽ cố gắng có mặt tại TTCPQG nhé.
Cho anh chon ngồi giữa 2 bạn của VaVa hoặc ngồi giữa 1 bạn Vava và 1 bạn Mít nhé=))=))=)):LL:LL:LL

gnut
13-10-2010, 15:19
Không bác nào mang theo em gái ah mà toàn bạn thế

hoangbazen83
13-10-2010, 15:33
Thì người ta nói tránh là bạn còn gì nữa, an tâm là sẽ có em gái cho mày, cho anh chỗ nào có nhiều girl là được hehe

Xu_iu
13-10-2010, 22:24
Xu iu đã trở lại và lợi hại hơn xưa !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!(HH)(HH)

He he. Tình hình là thời gian qua em Xu bận rộn chuyện gia đình, chuyện đất nước, chuyện trong nhà, chuyện ngoài ngõ, ko co time mà gặp đàn Gà, bỏ qua cơ số zụ ọp ẹp lớn nhỏ hu hu...Ko bít mọi người còn nhớ em Xu này là ai không nữa huhu,

T7 này dù thế nào đi nữa em cũng cố gắng tái ngộ với đàn Gà trong phần I của chương trình, hì hì,

Đề nghị BTC cho tiến hành cắt bánh sinh nhật sớm để em bon chen tý chút, chứ em thề là hình như em ko duyên với party sinh nhật, sinh nhật F1, Hảo hảo em đều trong tình trạng ko thể tham gia được huhu, lần này thi ko thể ở tới cuối chương trình. hix hix...Sorry mấy Gà vì chỉ tham gia part I :(:(:(

Còn nữa, các Gà sinh T9, T10 ,thứ 7 cho em Xu hug mỗi Gà một cái nhé để mừng sinh nhật các bạn Gà iu vấu lun :X:X

hoangbazen83
14-10-2010, 00:17
Còn nữa, các Gà sinh T9, T10 ,thứ 7 cho em Xu hug mỗi Gà một cái nhé để mừng sinh nhật các bạn Gà iu vấu lun :X:X

Nói được là làm được nha, quà sn ý nghĩa nhất với những anh em sn tháng 9,10. mọi người nhớ đòi Xu nhé.
Còn đây là phim xem tối mai, anh em nào đi xem với gà chọi không nào. có máu phun phì phì, những quả giật mình thon thon phim maaaaa đấy đi xem đi
http://www.youtube.com/watch?v=wYy7igKD21A
hay là phim này
http://www.youtube.com/watch?v=9dc5iiT0f1s
http://www.youtube.com/watch?v=Ly_izxQsHIA
Phim 2 có vẻ hay hơn hehe

vava
14-10-2010, 08:28
Không khí lạnh sắp về :D. Sinh nhất ăn lẩu là quá chuẩn rồi...mà rét thế này...mình thích....mình thích ôm :))

Nguyen Thi Huyen
14-10-2010, 09:13
Ôi Mềnh là mềnh lại muốn đi chơi quá cơ!

Đầu năm cực Tây. Thế khi nào làm chuyến Nam tiến chinh phục cực Đông và Nam chỉ?????????????. Hay 30 tháng 4 sang năm nhỉ?
Đọc xong ko cưỡng dc :( https://www.phuot.vn/threads/8331-%C4%90i-%C4%91%E1%BA%BFn-c%E1%BB%B1c-%C4%91%C3%B4ng-T%E1%BB%95-qu%E1%BB%91c-M%C5%A9i-%C4%90%C3%B4i-b%E1%BA%B1ng-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-b%E1%BB%99-(Chia-s%E1%BA%BB-kinh-nghi%E1%BB%87m)

Thế ngoài vụ cực thì có ai leo Fan lại ko nhỉ? Leo theo dc Sín Chải, Cát cát. Tết dương lịch? OK?
31/12 vào t6, hí hí, quá ổn nhỉ :D

Mềnh lại muốn đi roài :((

wit_eyes
14-10-2010, 09:41
em sắp bị ném đá vỡ đầu rồi dopin ạ

Nhưng dù sao anh vẫn phải nói lại là các chuyến đi lớn Chinh Phục 4 Cực sẽ được tính toán, tổ chức sao cho tối đa các thành viên nhà Gà tham gia đc
Đây là nguyện vọng của nhiều Gà. Anh cũng chỉ mong được đặt chân đến những nơi này cùng với gia đình Gà

Nếu em hừng hực với từng đó nơi 1 lúc , tại sao ko làm chuyến xuyên Việt nhỉ ^^

Ly A Sang
14-10-2010, 10:45

Nhưng dù sao anh vẫn phải nói lại là các chuyến đi lớn Chinh Phục 4 Cực sẽ được tính toán, tổ chức sao cho tối đa các thành viên nhà Gà tham gia đc
Đây là nguyện vọng của nhiều Gà. Anh cũng chỉ mong được đặt chân đến những nơi này cùng với gia đình Gà

Theo ý GT thi nhà gà Nam tiến cái nhi.......Off cái Đà nẵng rồi thăm nhà gà Miền Nam ai ném đá thì ném đi

wit_eyes
14-10-2010, 11:24
Theo ý GT thi nhà gà Nam tiến cái nhi.......Off cái Đà nẵng rồi thăm nhà gà Miền Nam ai ném đá thì ném đi

hơ, ko phải ý em như vậy nha
Vậy anh thử tính dự trù cho vụ Off Đà Nẵng và Miền Nam này nhà Gà sẽ hết bao nhiêu thời gian và kinh phí trên 1 đầu người, và thời điểm hiện tại có bao nhiêu con gà đủ điều kiện Zôn vụ này :D
Em ném đá thì đơn giản nhưng đi đc thì ko chắc à nha :)

huonggiangf1
14-10-2010, 12:14
F1 sơ qua một chút về kế hoạch chuẩn bị cho vụ Sinh Nhật hoành tá tràng cuối tuần này như sau:

1. Chương trình: như đã nêu trong thông báo, chương trình gồm có 3 phần:

- từ 4h chiều đến 8h tối: ăn uống nhậu nhẹt
- từ 8h tối đến 11h đêm: karaoke cắt bánh sinh nhật và hát hò + uống tiếp :D
- từ 11h đêm đến sáng 17/10: gà đi đêm

2. Thành phần tham dự:

1 Gà Trưởng
2 Gà Chú
3 Gà Condoms
4 Gà H'Mông
5 Gà Rều
6 Gà Út
7 Ngọc Mít
8 Gà Hót
9 Gà Đần / momo
10 Gà Ruồi
11 Gà Tây
12 Gà Chọi
13 Phu nhân Gà Chọi
14 Gà Cô / Ốc
15 Doping
16 Gà F1
17 Gà mái Hà Lan / chị Nhàn
18 Gà Xu
19 Gà Bóng
20 Gà Cơ bắp
21 Gà Rambo
22 Gà Đụt
23 Gà Xe Ôm
24 L'coxt
25 Tuxedo
26 Funny
27 Gà Súng
28 Gà Dìm
29 Trung béo (confirm nha Trung)

Ko biết có thiếu ai ko. Mọi người dò kỹ lại hộ em xem còn thiếu ai ko để add nhé. Số lượng này là đẹp cho 4 mâm đây.

3. Chuẩn bị

Bữa tối gồm có:

+ 2-3 nồi vịt nấu chao (Súng đảm nhiệm),
+ 2 nồi vịt om sấu (phu nhân Gà Chọi),
+ 4-5 con vịt rang muối (Lý A Sáng),
+ 4 đĩa nem chua to (Gà Chọi),
+ lòng vịt xào dứa/măng (Lý A Sáng + phu nhân Gà Chọi),
+ rau xào (Lý A Sáng)... (còn món gì nữa mọi người góp ý thêm).

Sở dĩ bày ra đến 2 món là vịt nấu chao và vịt om sấu vì sợ một số người ko ăn đc món của em Súng.

Phân công:

- Vịt sống: phu nhân Gà Chọi đặt từ hôm trước (8-10 con) trong đó anh Lý A Sáng trả tiền riêng 2 con :D
- Đậu thối: Súng mua (số lượng cho 2-3 nồi thôi em nhé)
- Sấu: Gà Dìm mua (1kg anh nhé, thay vì 500g như hôm qua bàn vì phát sinh món om sấu, thừa tặng gia đình Gà Chọi :))
- Rau muống (lẩu), rau xào (cải chẳng hạn), dứa/măng, nước dừa tươi, cốt dừa, cà rốt, khoai tây, khoai môn, gừng, hành tỏi....: phu nhân Gà Chọi + F1 đi chợ mua.
- Nem chua + Bánh SN + đặt phòng Karaoke: Gà Chọi
- Hoa quả: Ốc + Doping mua
- Nước ngọt + Rượu/Bia: Lacoste + Vava mua

@ Gà Chọi: mấy thứ bát, đũa, đĩa, cốc chén.... liệu có thể dùng đồ nhà anh đc ko ạ? và có đủ số lượng ko để còn phân công tiếp anh?

Còn gì nữa ko nhỉ??? Mọi người bổ sung giúp em nhé.

Gà Mái chú ý chiều t7 đến nhà Gà Chọi sớm sớm nha, khoảng 2h để chuẩn bị nấu nướng bày biện. Súng và anh Sáng là 2 đầu bếp chính cũng phải đến giờ này nha.

Ngoài ra nhiệt liệt hoan nghênh các Gà Trống tráng kiện có thể đến sớm như GT, Đụt, Bóng, ... đến sớm để kê bàn ghế và lo chỗ thác loạn.

4. Những người đã nộp 100k cho vụ này:

1. Gà Chọi
2. F1
3. Gà Trưởng
4. Đụt
5. Vava
6. Dìm
7. Lacoste
8. Súng
9. Gà Mông
10. Gà Rều

Tổng cộng là 1tr. F1 đã đưa cả cho Gà Chọi để chuẩn bị đặt bánh, đặt phòng, đặt vịt và đi chợ.

Những người còn lại trong danh sách trên sẽ nộp cho F1 vào chiều t7 nha.

Hẹn gặp lại mọi người :L.

chidung79
14-10-2010, 13:14

Nam tiến !!! tại sao không ???(c)(c)(c)

huonggiangf1
14-10-2010, 14:09
đáp: Lột xác
Hỏi: Ăn xong ta đi đâu>

Đáp: Lối cũ ta về
Hỏi: Trên đường về, đội gà gặp gì trên đường?

Bạn này là ai ấy nhỉ? Ko biết có phải Gà ko???

vava
14-10-2010, 15:32
Đây là bạn của Mít, hôm qua đi xem phim cùng Gà đó chị. Lấp lánh hehe

(D) Tigo
14-10-2010, 16:04
Tại sao lại là Gà 8 - 2 vậy F1 ơi

huonggiangf1
14-10-2010, 16:16
Tại sao lại là Gà 8 - 2 vậy F1 ơi

Gà tám chuyện (topic 2) đó anh. Để cho nó thành hệ thống. :) Đây là việc làm sau khi GT và F1 bàn bạc cả buổi sáng :D.

(D) Tigo
14-10-2010, 17:19
Đổi cái gạch kia thành chữ "tạp" đi em. Gà 8 tạp 1; Gà 8 tạp 2 thấy hay hơn cái que kia :P

Nguyen Thi Huyen
14-10-2010, 17:24
Em là Em nghĩ như thế này.

Vụ leo Fan ý, gà nhà mình nhiều ng chưa đi, dịp tết dương lịch mọi ng dc nghỉ 3 ngày liền, vậy tại sao ko đi???????? Lên kế hoạch như thế này nên các gà sẽ đi dc.

Cực Tây và Bắc thì đã ok và đã có kế hoạch rồi>>> ok!

Cực Đông và Nam đi cần thời gian dài, chi phí lớn, mà dịp 30 tháng 4 mọi ng cũng dc nghỉ nhiều, lên kế hoạch từ bây h để mọi ng chuẩn bị kinh phí cũng như ngày phép.

OK????????????

hoangbazen83
14-10-2010, 19:06
Vẫn chưa đâu vào đâu cả đâu.

lamer
14-10-2010, 20:57
Nhìn cái lịch trình ăn chơi thác loạn mà thèm, he he.
Tiếc quá, vụ này em lại không tham dự được, bao giờ mới có vụ sinh nhật hoành tráng như này nữa nhỉ, hihi. Thôi, em chúc cả nhà mình có một bữa tiệc sinh nhật thật vui và ý nghĩa nhá.

Trong box thông báo thấy F1 ghi là Thứ 7 ngày 18/10, chắc cô bé này sử dụng lịch sao hoả, chứ lịch tớ dùng thì thứ 7 ngày 16/10 cơ :gun.

huonggiangf1
14-10-2010, 21:54
Trong box thông báo thấy F1 ghi là Thứ 7 ngày 18/10, chắc cô bé này sử dụng lịch sao hoả, chứ lịch tớ dùng thì thứ 7 ngày 16/10 cơ :gun.

Good job! Đã sửa. Thanks Lamer

Phongvan2013
14-10-2010, 22:58
[QUOTE=huonggiangf1;267310]F1 sơ qua một chút về kế hoạch chuẩn bị cho vụ Sinh Nhật hoành tá tràng cuối tuần này như sau:

Mật độ ăn hơi cứ gọi là dầy đặc và hơi bị căng cho mình
- Thứ bẩy sẽ phải học từ sáng đến 5h30 mới xong, không trốn được
- Phụ huynh không cho phép đi over day như thế
- Chân cẳng cũng chưa được ổn lắm .

Do vậy thì là mà mình chỉ đăng ký được 2/3 thôi. chọn tăng 2 và 3 cho nó máu.Mình chưa đi chơi đêm bao giờ nên muốn thử cảm giác đi chơi đêm xem nó thế nào.Thay đổi không khí tí. Thích là nhích thôi. Ở nhà lâu thèm đi chơi kinh.
Tự dưng nhớ cảm giác đổ đèo (c)

namhgi
14-10-2010, 23:50
Gà tám chuyện (topic 2) đó anh. Để cho nó thành hệ thống. :) Đây là việc làm sau khi GT và F1 bàn bạc cả buổi sáng :D.

Ra thế, đang định hỏi lý do. Tên topic là gì cũng ok miễn là được chém tới lui giật lùi là OK tất tần tật.

namhgi
14-10-2010, 23:52
[QUOTE=huonggiangf1;267310]F1 sơ qua một chút về kế hoạch chuẩn bị cho vụ Sinh Nhật hoành tá tràng cuối tuần này như sau:

Do vậy thì là mà mình chỉ đăng ký được 2/3 thôi. chọn tăng 2 và 3 cho nó máu.Mình chưa đi chơi đêm bao giờ nên muốn thử cảm giác đi chơi đêm xem nó thế nào.Thay đổi không khí tí. Thích là nhích thôi. Ở nhà lâu thèm đi chơi kinh.

Anh sẽ tham gia từ 7h tối đến cuối hoặc từ phần hai thôi (lâu lắm ko được hát), trước đó a có hai buổi off với Cố vấn học tập và Chủ nhiệm chương trình đào tạo kế toán.

hoangbazen83
15-10-2010, 01:46
Chúc cả nhà ngủ ngon mơ đẹp nhé, X.O.X.O

huonggiangf1
15-10-2010, 09:56

[QUOTE=nhanntt;267620]

Anh sẽ tham gia từ 7h tối đến cuối hoặc từ phần hai thôi (lâu lắm ko được hát), trước đó a có hai buổi off với Cố vấn học tập và Chủ nhiệm chương trình đào tạo kế toán.

Chẹp. Vậy là bớt đi 2 suất ăn phần 1 sao?

Update lại số lượng cả nhà nhé: bớt 2 suất của chị Nhàn và anh Dom nhưng thêm 1 suất em họ GT (gái, 89, xinh), tổng cộng là 28 nhé. Vẫn đẹp 4 mâm.

SOS! SOS! Cấp báo Cấp báo! Nhà GÀ cần huy động 4 cái bếp ga du lịch (kèm bình ga) để phục vụ cho bữa ăn tối. Gà nào có thể mang đi cho mượn hoặc mượn ở đâu đc cái nào thì báo ngay lên đây nhé. F1 sẽ mang đi 1 cái bếp và 2 bình đầy ga, vậy là còn thiếu 3 bếp và 1 cơ số bình ga nữa.

cục mỡ
15-10-2010, 09:56
haizzzz cuối tuần rồi, Mong đợi ngậm ngùi quá. sao thời gian trôi lâu quá. híc. đợi đến ngày giờ đi chơi. thèm quá rùi. Huhu

huonggiangf1
15-10-2010, 10:46
Rút xuống một tên nữa: Hạnh hót ko đi, mặc dù là 1 trong những nhân vật chính. Số lượng còn lại là 27 cả nhà nhé. Hi vọng là ko còn bad new :(.

Note: Nhắc Hạnh nói riêng và tất cả mọi người nói chung là lần sau có bất cứ thay đổi nào ảnh hưởng tới sự chuẩn bị của BTC thì làm ơn chủ động tự báo sớm cho BTC 1 tiếng để ko đẩy BTC vào thế bị động nhé. Như trường hợp của Hạnh lần này là chị rất ko hài lòng: nhắn Vava báo lại cho BTC là 99% ko tham gia (Bó tay!). Và Vava nữa, em biết tin gì thì cũng báo lại cho BTC nhé, hoặc yêu cầu Hạnh tự báo chứ ko nên im lặng như vậy. Thanks!

Phongvan2013
15-10-2010, 11:30
[QUOTE=nhanntt;267620]

SOS! SOS! Cấp báo Cấp báo! Nhà GÀ cần huy động 4 cái bếp ga du lịch (kèm bình ga) để phục vụ cho bữa ăn tối. Gà nào có thể mang đi cho mượn hoặc mượn ở đâu đc cái nào thì báo ngay lên đây nhé. F1 sẽ mang đi 1 cái bếp và 2 bình đầy ga, vậy là còn thiếu 3 bếp và 1 cơ số bình ga nữa.

Nhà chị có 1 bếp từ và 1 bếp ga. Nếu cần dùng thì qua nhà chị lấy trong tối nay.

huonggiangf1
15-10-2010, 11:48
Nhà chị có 1 bếp từ và 1 bếp ga. Nếu cần dùng thì qua nhà chị lấy trong tối nay.

Okie thanks chị. GT sẽ lo vụ đến nhà chị tối nay để lấy bếp ga.

kesanruoi
15-10-2010, 13:32
add thêm 1 xuất của anh Long - người bạn mcc tình cờ của nhà Gà nha. Hẻm biết ý anh sao...Gà idol thì đi mà ăn uống thì chưa chắc...mà chắc chả phải add xuất ăn đâu, thêm bát thêm đũa thôi. sorry F1 vì báo muộn nhá, bận quá. Nhà tớ có bếp cồn khô thôi, mượn ko?

huonggiangf1
15-10-2010, 13:43
add thêm 1 xuất của anh Long - người bạn mcc tình cờ của nhà Gà nha. Hẻm biết ý anh sao...Gà idol thì đi mà ăn uống thì chưa chắc...mà chắc chả phải add xuất ăn đâu, thêm bát thêm đũa thôi. sorry F1 vì báo muộn nhá, bận quá. Nhà tớ có bếp cồn khô thôi, mượn ko?

Để mai tớ báo Hảo nhé. Nếu ko mượn đc thêm bếp ga thì sẽ báo Hảo mang bếp cồn khô đi, tớ cũng mang thêm 1 bếp cồn khô nữa là đủ. Dù sao có bếp ga vẫn hơn vì nhiệt khỏe hơn.

gnut
15-10-2010, 14:22
Mong đến ngày mai quá

huonggiangf1
15-10-2010, 14:29
không phải mang bếp cồn đâu chị ơi nhà anh Hoàng có bếp từ mà , 4 cái bếp từ thì sợ điện yếu chứ 1 ỏ 2 cái thì ok không phải lo

Thằng này! Đúng là chỉ nghĩ đc đến thế!

Vụ bếp ga ổn rồi nhá: 1 bếp nhà anh Chọi, 1 bếp nhà F1, 1 bếp nhà chú F1, 1 bếp nhà chị Nhàn. Vậy là okie. F1 sẽ đi bơm đầy mấy bình ga để thay nữa là ổn.

huonggiangf1
15-10-2010, 15:31
Hic, em F1 xin lỗi anh Mer vì đã quên ko add anh vào danh sách. Em update lại nhé:

Sau đây là những người sẽ tham gia phần 1:

1 Gà Trưởng
2 Gà Chú
3 Gà H'Mông
4 Gà Rều
5 Gà Út
6 Ngọc Mít
7 Gà Đần / momo
8 Gà Ruồi
9 Gà Tây
10 Gà Chọi
11 Phu nhân Gà Chọi
12 Gà Cô / Ốc
13 Doping
14 Gà F1
15 Gà Xu
16 Gà Bóng
17 Gà Cơ bắp
18 Gà Rambo
19 Gà Đụt
20 Gà Xe Ôm
21 L'coxt
22 Tuxedo
23 Funny
24 Gà Súng
25 anh Mer
26 anh Long
27 em họ GT

Chị Nhàn tham gia từ phần 2
Anh Dom đến muộn phần 1 hoặc chỉ tham gia phần 2
Anh Dìm đi Lai Châu ko chắc về kịp
Hạnh hót ko tham gia

Tạm thời thế đã. Nhìn chung số lượng thay đổi ko đáng kể nên ko ảnh hưởng nhiều lắm đến lượng thực phẩm sẽ được mua :).

hoangbazen83
15-10-2010, 16:00
Nếu ít người mình sẽ được ăn nhiều hehe, thằng Bóng đâu rồi vụ ăn uống này không thấy có mặt à, đi ăn đi để giải quyết hết cho anh em cái.

cục mỡ
15-10-2010, 17:13
Hic, em F1 xin lỗi anh Mer vì đã quên ko add anh vào danh sách. Em update lại nhé:

1 Gà Trưởng
2 Gà Chú
3 Gà H'Mông
4 Gà Rều
5 Gà Út
6 Ngọc Mít
7 Gà Đần / momo
8 Gà Ruồi
9 Gà Tây
10 Gà Chọi
11 Phu nhân Gà Chọi
12 Gà Cô / Ốc
13 Doping
14 Gà F1
15 Gà Xu
16 Gà Bóng
17 Gà Cơ bắp
18 Gà Rambo
19 Gà Đụt
20 Gà Xe Ôm
21 L'coxt
22 Tuxedo
23 Funny
24 Gà Súng
25 anh Mer
26 anh Long
27 em họ GT

Hạnh hót ko tham gia

Tạm thời thế đã. Nhìn chung số lượng thay đổi ko đáng kể nên ko ảnh hưởng nhiều lắm đến lượng thực phẩm sẽ được mua :).
Đề nghị Sửa "Ngọc Mít" thành "Gà tịt", Gà Rambo thành Gà thiến. Đặt biệt danh cho Gà phải liên quan đến Gà tí chứ

huonggiangf1
15-10-2010, 17:16
Nếu ít người mình sẽ được ăn nhiều hehe, thằng Bóng đâu rồi vụ ăn uống này không thấy có mặt à, đi ăn đi để giải quyết hết cho anh em cái.

Bóng đã confirm, chắc chắn sẽ phải có mặt :).

vava
15-10-2010, 18:16
Ngày mai vava xin phép khoảng 5h mới có mặt (nhà có chút việc), vẫn đăng ký 1 suất ăn bình thường :D, tham gia cả 3 tăng và nhận là một trong những mem rửa bát vì không thể đến sớm để giúp mọi ng nấu nướng :)
@ cá sấu: mua nước nhờ chị cả nhá, sr :)

gnut
15-10-2010, 18:35
có tăng 4 không các bác ơi

hoangbazen83
15-10-2010, 23:32
- Mai mọi người ăn mặc thoải mái nhé. vì chỗ ngồi có thể hơi chật chội 1 chút thôi. Nhưng mặc quần áo thoải mái sẽ tốt hơn, ăn được nhiều hơn.
- Nhiệm vụ của anh em nào thì nhớ nhé. Mai ai đến được thì 2h qua nhà Gà Chọi nhé để còn chuẩn bị cho sớm.
- Mong mọi người đến muộn nhất là 6h để cùng ăn, không lại phải chờ đợi.

Nguyen Thi Huyen
15-10-2010, 23:48
Ngày mai vava xin phép khoảng 5h mới có mặt (nhà có chút việc), vẫn đăng ký 1 suất ăn bình thường :D, tham gia cả 3 tăng và nhận là một trong những mem rửa bát vì không thể đến sớm để giúp mọi ng nấu nướng :)
@ cá sấu: mua nước nhờ chị cả nhá, sr :)

Doping cũng vậy, Mai Doping đi ăn cưới ở Bắc Ninh, chắc ko về sớm dc! Tầm 4 -5h sẽ có mặt.

Sorry cả Chuồng!

Doping và Vava nhận chân rửa bát nhá!

Còn việc mua hoa quả nhờ Em Ốc vậy (Mai sẽ call Ốc vì h quá muốn roài :D)

nem_162
16-10-2010, 00:23
Còn việc mua hoa quả nhờ Em Ốc vậy (Mai sẽ call Ốc vì h quá muốn roài :D)

--> em có đề nghị nhỏ là nếu có mua hoa quả thì mua bưởi. ( vì bổ bưởi là ... nghề của em (K) ) Ngoài ra mọi người mua thêm kiwi, nho đen ko hạt, táo gala... thì càng tốt :D

chidung79
16-10-2010, 08:15

1 Gà Trưởng
2 Gà Chú
3 Gà H'Mông
4 Gà Rều
5 Gà Út
6 Ngọc Mít
7 Gà Đần / momo
8 Gà Ruồi
9 Gà Tây
10 Gà Chọi
11 Phu nhân Gà Chọi
12 Gà Cô / Ốc
13 Doping
14 Gà F1
15 Gà Xu
16 Gà Bóng
17 Gà Cơ bắp
18 Gà Rambo
19 Gà Đụt
20 Gà Xe Ôm
21 L'coxt
22 Tuxedo
23 Funny
24 Gà Súng
25 anh Mer
26 anh Long
27 em họ GT

Hạnh hót ko tham gia

Thứ 5 có việc đột xuất ko thể từ chối được nên phải đi nhưng đến nơi là về ngay nên tối qua đã có mặt ở HN và đêm qua đã kịp đi "xõa" ở CV nước rồi,
Vì là quá ham vui nên những cuộc nhậu nhẹt, ăn chơi này mà bỏ thì quá......phí.:LL:LL:LL
(Hạnh hót là ai? hình như mình chưa được biết nhỉ!!!(NO))

kesanruoi
16-10-2010, 09:43
haha, Mr Dìm căm bách

noroyoko
16-10-2010, 10:03
(Hạnh hót là ai? hình như mình chưa được biết nhỉ!!!(NO))

Chán a Dũng, là em !! (NO)

Em xin lỗi cả nhà vì không tham gia được.. Em thề em hứa em đảm bảo các vụ sau ngày 13/11 em sẽ tham gia được ạ (chờ ăn sinh nhật tháng 11 zay)

F1 à, iu chị nhât đóa, đừng giận em vụ này nha :L:

huonggiangf1
17-10-2010, 21:33
Hôm qua.... Ko biết nói như nào về ngày hôm qua nữa cả.... Giờ nguội mất rùi :((.

Em F1 đang ngồi buồn 1m ở quận 3 :(.

kesanruoi
17-10-2010, 22:08
Bao giờ F1 về? chờ cuối tháng tớ vào chơi cùng

huonggiangf1
17-10-2010, 22:12
Bao giờ F1 về? chờ cuối tháng tớ vào chơi cùng

Hê hê. Tớ đi có mấy hôm thôi :). Thứ 4 tớ về :).

L'coxt
17-10-2010, 22:15
Hôm qua.... Ko biết nói như nào về ngày hôm qua nữa cả.... Giờ nguội mất rùi :((.

Em F1 đang ngồi buồn 1m ở quận 3 :(.

Thác loạn?!? :D

Nguyen Thi Huyen
17-10-2010, 22:26
Oái oái, sao từ hôm qua đến 6h chiều nay diễn đàn tạm dừng để nâng cấp mà sao mà mình vẫn viết dc bài là sao ta?????????.

4h sáng về định vào điểm danh mà ko dc :D

Xu_iu
17-10-2010, 22:46
Bác CVN nâng cấp Forum thêm nhiều chuyên mục quá, Cứ theo thói quen cũ đâm ra bị lạc, tìm một hồi mới thấy Chuồng. hề hề

Tình hình là ko bít có phải hum qua ăn vịt ko, mà sáng nay em Xu đi thi bị tủ đè chết người, :((

kesanruoi
17-10-2010, 22:57
Hôm nay mới để ý, avatar của Dopin trông như con nhện nước ấy nhỉ!

vava
17-10-2010, 23:00
Bác CVN nâng cấp Forum thêm nhiều chuyên mục quá, Cứ theo thói quen cũ đâm ra bị lạc, tìm một hồi mới thấy Chuồng. hề hề

Tình hình là ko bít có phải hum qua ăn vịt ko, mà sáng nay em Xu đi thi bị tủ đè chết người, :((
Hic, lần sau mua tủ nhỏ thôi nhá, mà đang dính cúm hả ku?

nem_162
18-10-2010, 00:00

--> sao Xu bẩu Xu làm phao. Phao thì cứ ôm trọn bộ đi, lại còn tủ làm gì (NT)

@ F1: chị về sớm ko lại có người mong :D