PDA

View Full Version : Gà 8 - 2: Những Kế Hoạch Chinh Phục Chữ S

Pages : 1 [2] 3 4 5 6 7 8

Ly A Sang
07-08-2010, 23:20
Đi đâu ma đi
Về nhà rùi.....khả năng có mấy cặp đi ca 3 nhé
Mình vê nhà ngủ cho lành

vava
07-08-2010, 23:44
Hnay sinh nhật mỳ Hảo Hảo cười hơi nhiều, đâu hết cả hàm :)). E và a Cồng cồng thế mà về sớm gần nhất chuồng chớ bộ.
@út: iu út, heheh

huonggiangf1
07-08-2010, 23:47
Hic mệt quá định ko mò vào đây nữa mà cứ hắt hơi ầm ầm nên lại phải vào xem sao. Dạ em về lâu rồi ạ, rưng mà em đã quyết tâm đi ngủ sớm, thế rồi nằm mãi cũng có ngủ đc đâu, lại phải mò vào đây chém tí đã rồi mới yên được. hic

Chúc cả chuồng ngủ ngon nha.

Sutuomanhi
07-08-2010, 23:49
Hồi ức sinh nhật về: hic...hic...uống ít bia rượu vào người cứ fefe gạ gà trưởng đua thì doping nói phanh xe gà trưởng đang hỏng thế thôi, gạ lý a sáng thì không được, sau khi đưa doping về nhà an toàn, đang đi trên đường quang trung tự nhiên có 2 em đi xe ây bờ lết biển số 16 phóng vượt lên nói câu " novo à" xong rít, như bắt được sóng, em đuổi theo như bay từ đầu quang trung đến tận điện biên phủ thì bị 2 em cho ngửi khói, tức thật, (NO)nhưng em cũng tự an ủi mình là họ đi 2 nên xe đầm hơn chứ nếu có ôm đi cùng thì em cho 2 con gà mái ấy ngửi khói novo:gun

momo
08-08-2010, 00:05
Hồi ức sinh nhật về: hic...hic...uống ít bia rượu vào người cứ fefe gạ gà trưởng đua thì doping nói phanh xe gà trưởng đang hỏng thế thôi, gạ lý a sáng thì không được, sau khi đưa doping về nhà an toàn, đang đi trên đường quang trung tự nhiên có 2 em đi xe ây bờ lết biển số 16 phóng vượt lên nói câu " novo à" xong rít, như bắt được sóng, em đuổi theo như bay từ đầu quang trung đến tận điện biên phủ thì bị 2 em cho ngửi khói, tức thật, (NO)nhưng em cũng tự an ủi mình là họ đi 2 nên xe đầm hơn chứ nếu có ôm đi cùng thì em cho 2 con gà mái ấy ngửi khói novo:gun

Trời ơi bị gà mái cho hít khói mà kể oai hùng thế.
Cô thư ký xinh đẹp, quên mất 1 chiện, sửa lại cái nick yahoo trong danh sách giúp tôi, thêm "_ " trước số 2 nhá.
Chúc ngủ ngon cả nhà

nem_162
08-08-2010, 00:32

--> 16 à, gà mái à, tự hào quá! =)) Sao anh ko vừa đua vừa chém gió, làm quen rồi tuyển 2 em ấy vào chuồng :LL

Sutuomanhi
08-08-2010, 00:37
--> 16 à, gà mái à, tự hào quá! =)) Sao anh ko vừa đua vừa chém gió, làm quen rồi tuyển 2 em ấy vào chuồng :LL

híc...híc.. đuổi mệt cả hơi tai mà có lần nào đuổi kịp đâu mà chém, hai con gà đó giã man như con ngan ấy.

nem_162
08-08-2010, 00:39
híc...híc.. đuổi mệt cả hơi tai mà có lần nào đuổi kịp đâu mà chém, hai con gà đó giã man như con ngan ấy.

--> thế thì đó ko phải gà đâu anh ạ, mà là CÁO rồi :D

kesanruoi
08-08-2010, 01:20
Hơ hơ...sao nick bác Chọi lại đỏ quạch thế kia....lại lỗi mồm hở bác???

Nguyen Thi Huyen
08-08-2010, 07:12
Ối giời ơi xế của mềnh có vẻ máu đua xe quá cơ!
Xế ơi tối ra bốt hàng đậu đua nhé! =)). Thử xem có ôm, xe đầm hơn Xế có cho bọn nó ngửi khói dc ko?;)
Mà Anh ko biết câu TRAI NAM GÁI HẢI HẢ? Sao mà sánh dc với gái Hải Phòng mà đòi đua út nhỉ :D

@ Út: Anh Hoàng chém lung tung nên nick bị treo, các bác mod nhắc nhở ý mà :D

Nguyen Thi Huyen
08-08-2010, 07:33
6h 45 phút sáng Doping vác xe, máy tính ra cafe sáng :D, một mình, thưởng thức cái không khí trong lành, vắng vẻ, yên tĩnh. Hà nội phảng phất một chút không khí của mùa thu, vẻ đẹp cổ kính của các con phố, các công trình mà không phải lúc nào mình cũng nhận ra.....

Cuộc sống .....

Yêu Hà Nội...

huonggiangf1
08-08-2010, 08:47
There are currently 1 users browsing this thread. (1 members and 0 guests)

1. huonggiangf1

Cả chuồng có mỗi mình mình :).

Hôm nay sau 1 giấc ngủ sảng khoái, tỉnh dậy F1 thấy yêu đời quá. Mời mọi người thưởng thức bài này cho thêm yêu ngày Chủ nhật nha:

http://www.youtube.com/watch?v=feegxv4goKo&feature=player_embedded

duycong8282
08-08-2010, 11:35
6h 45 phút sáng Doping vác xe, máy tính ra cafe sáng :D, một mình, thưởng thức cái không khí trong lành, vắng vẻ, yên tĩnh. Hà nội phảng phất một chút không khí của mùa thu, vẻ đẹp cổ kính của các con phố, các công trình mà không phải lúc nào mình cũng nhận ra.....

Cuộc sống .....

Yêu Hà Nội...
:Dam:Dam Em ơi sao đi muộn vậy thì chỉ có khói xe thôi chứ lấy đâu ra không khí trong lành chứ hehe =))=))

vava
08-08-2010, 12:41
Cơm xong cũng phải lượn qua thăm chuồng cái rồi đi ngủ :). Ngày Chủ nhật ở nhà làm mấy việc linh tinh, nhưng khổ cái là: cái chân muốn đi nên cứ bứt rứt....huhu. Cai gà cũng đâu đơn giản :(

hoangbazen83
08-08-2010, 14:01
Tối nay ai đi trà đá nào.ngày chủ nhật chán quá,sao ai cũng ở nhà để dọn dẹp à.lại buồn ngủ rồi thôi đi ngủ tí đã vậy

Nguyen Thi Huyen
08-08-2010, 15:09
Tối nay gà nào đi nghỉ mát thì ra 70 Nguyễn Du bên kia đường dưới hố cafe nhá!

Hiện tại có Anh Công, Anh Tài, Anh Sáng chắc chắn đi nhá :D có gì mọi ng alo nhá! Mấy khi dc ngày chủ nhận nên phải đi chơi chứ! :D

vava
08-08-2010, 16:47
Tối nay gà nào đi nghỉ mát thì ra 70 Nguyễn Du bên kia đường dưới hố cafe nhá!

Hiện tại có Anh Công, Anh Tài, Anh Sáng chắc chắn đi nhá :D có gì mọi ng alo nhá! Mấy khi dc ngày chủ nhận nên phải đi chơi chứ! :D
Tối mấy giờ doping yêu quý ơi? 1 ngày đảm đảng rồi, cũng muốn đi chơi quá :D

lamer
08-08-2010, 17:06
Nhà iem mất mạng cả tuần nay,cứ tối về nhà là ngẩn ngơ, ngơ ngẩn chả biết làm gì cả, muốn lên Phượt update thông tin và chém vài câu cũng hem được, hic... :(
Đã thế gọi Call Center cùa FPT nó lại còn bảo là mất mạng thêm 1 tuần nữa mới đau khổ chứ (NO)

Hôm qua sn Hảo Hảo vui nhỉ, thấy tập thể Gà nhà mình tình cảm dã man, khâu tổ chức cũng tuyệt nữa.
Chưa thấy ai đưa cái ảnh nào lên cả, ém hàng dữ quá :gun
Chúc cả nhà một buổi tối chủ nhật zui zẻ :L

hoangbazen83
08-08-2010, 17:57
Vậy là hết ảnh rồi hả bác.từ hôm xem được topic ảnh của bác e mê mẩn trung quốc,đang muốn đi học 1 lớp tiếng trung để còn đi tham quan mấy tỉnh lớn của trung quốc đây.cám ơn bác nhiều đã cho em mở mang tầm mắt.
Mọi người xem câu thế này thì có gì là sai,mà sao lại gửi thư nhắc nhở là sai chính tả,ngôn ngữ viết.bài này được gà chọi viết trong phượng hoàng cổ trấn hồi ức

lamer
08-08-2010, 18:13
Vậy là hết ảnh rồi hả bác.từ hôm xem được topic ảnh của bác e mê mẩn trung quốc,đang muốn đi học 1 lớp tiếng trung để còn đi tham quan mấy tỉnh lớn của trung quốc đây.cám ơn bác nhiều đã cho em mở mang tầm mắt.
Mọi người xem câu thế này thì có gì là sai,mà sao lại gửi thư nhắc nhở là sai chính tả,ngôn ngữ viết.bài này được gà chọi viết trong phượng hoàng cổ trấn hồi ức

Chắc là sau dấu chấm câu thì phải cách ra, với lại từ đầu dòng phải viết hoa. Chắc chỉ có vậy anh ah =))

hoangbazen83
08-08-2010, 19:03
Ăn cơm no nê rồi,nghe phảng phất ở đâu thấy bảo có cafe ở 70 Nguyễn Du thì phải. Phải ra xem tình hình thế nào,có biến gì không hehe,ai rảnh thì có mặt nhé,ra tập chicken dance nào.

Mer1320
08-08-2010, 20:18
.............trung quốc,.......trung quốc đây.cám ơn bác nhiều đã cho em mở mang tầm mắt.
Kô viết hoa tên địa danh kìa em phải là Trung Quốc hay viết tắt là TQ thì đc chứ trung quốc là bị chém đấy

vava
08-08-2010, 23:30
Ăn cơm no nê rồi,nghe phảng phất ở đâu thấy bảo có cafe ở 70 Nguyễn Du thì phải. Phải ra xem tình hình thế nào,có biến gì không hehe,ai rảnh thì có mặt nhé,ra tập chicken dance nào.
Em vừa ra 70 Nguyễn Du về, có cả bác Toàn ra uống nước chia tay chân luôn :D
@ Gà chọi: Sau dấu phẩy cũng cách ra bác à. Đảm bảo a không bi nhắc lần nào nữa luôn :)

dungcmh
08-08-2010, 23:50
2 ngày cuối tuần với những kế hoạch:
- SN Ruồi: hủy
- Trà Chanh: hủy
- Giao hữu bóng đá với MEC: hủy
- Liên hoan đội cầu: hủy
- Liên hoan chia tay bạn vào Nam học tiếp: hủy
- Xem tổ chức hoa đăng lần đầu tiên trên hồ Tam Bạc: hủy

Kết thúc cuối tuần. ĐI NGỦ. Chuẩn bị cho 1 tuần làm việc mới.
Chúc cả nhà ngủ ngon, mơ đẹp.

vava
08-08-2010, 23:57
2 ngày cuối tuần với những kế hoạch:
- SN Ruồi: hủy
- Trà Chanh: hủy
- Giao hữu bóng đá với MEC: hủy
- Liên hoan đội cầu: hủy
- Liên hoan chia tay bạn vào Nam học tiếp: hủy
- Xem tổ chức hoa đăng lần đầu tiên trên hồ Tam Bạc: hủy

Kết thúc cuối tuần. ĐI NGỦ. Chuẩn bị cho 1 tuần làm việc mới.
Chúc cả nhà ngủ ngon, mơ đẹp.
Ồ, một cuối tuần ấn tượng (c). Chúc Sói bạc ngủ ngon :))

wishes2004
09-08-2010, 01:58
@Gtay: khé khé... ngủ dậy sớm quá lang thang bắt dc 1 cô cú vọ ngủ ngày cày đêm nhá :D
@all: Đi với nhà Gà thấy rất vui và thoải mái nên mình tự hỏi trong danh sách nhà Gà có tên mình chưa nhỉ?

lamer
09-08-2010, 09:15
Đề nghị của nhóm các bạn được chấp nhận! Xin cảm ơn các bạn đã gắn bó với Phượt và chúc mừng các bạn thành nhóm Phượt chính thức thứ hai có sub-box riêng!

Tiếp theo các bạn tự chọn cho nhóm một khẩu hiệu! Khẩu hiệu này sẽ được viết ngay dưới tên Sub-box.

Nhóm Gà đi bụi VN sẽ được cử 2 đại diện để tự quản (self-moderate) sub-box của nhóm. Các bạn có thể tự chọn trong nội bộ, hoặc yêu cầu mở poll để bình chọn kín sau khi sub-box đã được mở. 2 đại diện sẽ tự phân công một người làm nhóm trưởng để chịu trách nhiệm chính.

Một lần nữa xin chúc mừng các bạn!

Yêu cầu tất cả các thành viên trong nhà Gà khẩn trương xúc tiến hai việc kể trên, trong đó:
1. Khẩu hiệu - Slogan
Mọi người cùng nhau thống nhất một khẩu hiệu cho nhà Gà với phương châm: thể hiện được tinh thần Phượt bất diệt, ngắn gọn và mang đậm chất Gà nhà ta.
2. Bầu hoặc Vote cho 2 self-moderate của Sub_Box
Yêu cầu: Online thường xuyên, có trách nhiệm cao trong việc xây dựng ngôi nhà mới và xây dựng một nét văn hoá riêng của nhà Gà, là sợi dây gắn kết giữa tất cả thành viên, hoà đồng với tất cả mọi người...
Tất cả chúng ta đều chung một nhà, vì thế việc của Mod của Sub_Box chúng ta cũng nhẹ nhàng và dễ chịu thôi, không phải làm dâu trăm họ như Mod lớn. Các anh chị em ơi, cùng nhau xây dựng ngôi nhà mới của Chúng ta thật khang trang và lộng lẫy nhé. :L

Thấy mọi người không có động tĩnh gì về chuyện này nên em cũng xin nhắc lại một lần nữa, chúng ta đã được BĐH Phượt ưu ái lập Sub_Box riêng, vì thế những việc đơn giản và đầu tiên này mong anh chị em cùng nhau hoàn thành sớm.
Thứ nhất, thể hiện được tinh thần, trách nhiệm của bản thân với tập thể.
Thứ hai, để BĐH Phượt thấy rằng chúng ta đã, đang và sẽ luôn làm việc một cách nghiêm túc.
Thứ ba,việc kiểm soát và chịu trách nhiệm cho mọi phát ngôn của nhà Gà cần có 1,2 người chăm sóc ngay và khẩn trương, tránh bị nhắc nhở bởi MOD. Một việc nữa là việc lập các Topic mới cũng cần được thông qua và xem xét, tránh tình trạng lập tự phát, vừa làm nhiễu thông tin, vừa làm giảm chất lượng của Sub_Box. Hãy bắt đầu ngay khi các anh chị em có thể, để lâu sẽ không hay lắm ạ.
Báo cáo: Hết.
Chúc cả nhà một tuần mới tràn đầy năng lượng và làm việc hiệu quả.
Thân ái.

Mer1320
09-08-2010, 10:16
Thứ 2 là ngày đầu tuần bé hứa cố gắng chăm ngoan...:D Chúc cả nhà 1 tuần mới làm việc kô nghỉ. kiếm tiền cho nhiều và đi cho nhiều :))

namhgi
09-08-2010, 11:17
Vậy là có quán phượt mới rồi đây, mình bận rộn quá chả có time mà chém cho nên bây giờ lạc hậu mất rồi, đành đứng ngoài ...xem.
@Hương Giang: A chưa có áo à? a nhờ gà Mông lấy hộ nhưng cậu ấy bảo hết rồi.

huonggiangf1
09-08-2010, 11:21
Vậy là có quán phượt mới rồi đây, mình bận rộn quá chả có time mà chém cho nên bây giờ lạc hậu mất rồi, đành đứng ngoài ...xem.
@Hương Giang: A chưa có áo à? a nhờ gà Mông lấy hộ nhưng cậu ấy bảo hết rồi.

Anh yên tâm, có áo của anh mà. Hôm đi CB em chỉ mang đi đủ số lượng người đi thôi, ko mang dư để tránh phải cầm dư đồ. Với lại anh Quốc cũng ko nói với em là sẽ nhận áo cho anh luôn và cầm về HG hộ anh, nếu biết em đã cử anh Cồng Cồng cầm theo cả cái áo của anh :D.

Nguyen Thi Huyen
09-08-2010, 12:02
Nhà mình ko hiểu dạo này đi đâu hết mà ko thấy chém gió gì cả nhỉ?

Chúc cả nhà ngày mới tốt lành! tuần mới vui vẻ

Sáng nay Doping, ANh Công, Anh Sáng cafe ăn sáng tiễn Anh Toàn về HCM và hứa hẹn là 23 ngày nữa quay lại đi Hà Giang cùng nhà Gà

wit_eyes
09-08-2010, 13:22
Thấy mọi người không có động tĩnh gì về chuyện này nên em cũng xin nhắc lại một lần nữa, chúng ta đã được BĐH Phượt ưu ái lập Sub_Box riêng, vì thế những việc đơn giản và đầu tiên này mong anh chị em cùng nhau hoàn thành sớm.
Thứ nhất, thể hiện được tinh thần, trách nhiệm của bản thân với tập thể.
Thứ hai, để BĐH Phượt thấy rằng chúng ta đã, đang và sẽ luôn làm việc một cách nghiêm túc.
Thứ ba,việc kiểm soát và chịu trách nhiệm cho mọi phát ngôn của nhà Gà cần có 1,2 người chăm sóc ngay và khẩn trương, tránh bị nhắc nhở bởi MOD. Một việc nữa là việc lập các Topic mới cũng cần được thông qua và xem xét, tránh tình trạng lập tự phát, vừa làm nhiễu thông tin, vừa làm giảm chất lượng của Sub_Box. Hãy bắt đầu ngay khi các anh chị em có thể, để lâu sẽ không hay lắm ạ.
Báo cáo: Hết.
Chúc cả nhà một tuần mới tràn đầy năng lượng và làm việc hiệu quả.
Thân ái.

Cảm ơn Lamer rất nhiều
Việc cơ cấu sub_box anh vẫn đang làm, do đợt này bận qua nên tiến độ có hơi chậm. Xong rồi sẽ gửi tới mọi người để xin ý kiến rồi tiến hành xây và dọn nhà mới luôn
@ chuồng gà : nhà mình mở cuộc thi tìm khẩu hiệu cho chuồng luôn nhỉ
mình xin ứng cử 2 khẩu hiệu
1. Gà đi bụi Việt Nam là gà Việt Nam thích đi bụi (copyrite by Gà Ác)
2. We are a family, together we touch the world ( ko biết Mod có cho khẩu hiệu bằng tiếng nước ngoài ko? )
@mod : kính nhờ bác CVN mở poll (công khai luôn) cho chuồng gà em thêm xôm tụ và quan trọng là bầu chọn được self_mod để chọn ra được người phù hợp nhất cho vai trò này được ko ạ? Xin cảm ơn bác

vava
09-08-2010, 21:13
Anh Lamer nói rất chuẩn :D, hay thế chứ lị :D.
Em kết cái khẩu hiệu 1 của Gà Trưởng hơn, vừa gà vừa thể hiện tinh thần thick đi bụi :D
Em đề xuất thêm 1 khẩu hiệu: Gà VN bên nhau đi bụi
Từ "bên nhau" thể hiện tình đoàn kết nhé :D

Mer1320
09-08-2010, 21:33
Thread Information
Users Browsing this Thread
There are currently 3 users browsing this thread. (3 members and 0 guests)

Mer1320,duycong8282,L'coxt,

Dạo này thớt này làm sao ấy nhể, buôn bán lỗ vốn quá, chủ cũng kô mà khách thì ...kiểu này lỗ to rồi. Nhà gà đâu xem lại kế hoạch buôn bán cái nhể :T

Mer1320
09-08-2010, 22:52
Tình hình là vừa qua bên topic của bác suto lập, thấy hôm rồi mọi người đi liều quá

Mer1320
09-08-2010, 23:48
Chuyện kể trước khi rời mảnh đất thiên đường.

Như tôi đã nêu trong sub-topic trước, đây là những câu chuyện tôi không muốn kể, ở một vùng đất tôi đã từng xem như chốn địa đàng nơi dương thế... nhưng để thấy rõ các khía cạnh của vấn đề là thiên đường không ở mãi quanh ta, thiên đường không phải dễ dàng tìm kiếm... tôi chia sẻ với các bạn chỉ 2 câu chuyện, mà khi tôi đã bình tâm trở lại, sau khi nghĩ rằng mình đã may mắn bước lạc qua một lằn ranh nào đó.. để các bạn biết giùm cho tôi rằng, có được hạnh phúc, sự "hoan lạc" của mỗi chuyến đi, mỗi hành trình không chỉ có toàn là những niềm vui và hoan lạc.

Câu chuyện thứ nhất.
Chuyện tôi gặp phải, tôi chưa thấy bạn nào chia sẻ trên diễn đàn, dù có thể các bạn đã gặp, dù có thể bạn gặp chuyện tệ hại hơn... nhưng không kể. Ở một mức độ nào đó, câu chuyện tôi gặp là bình thường, nhưng đặt vào hoàn cảnh, không gian tôi gặp phải..., đó là một câu chuyện có thể đưa đến một kết quả không hay ho chút nào, nếu không muốn nói là tệ nhất. Nhất là ở miền Nam loạn lạc, nơi cái chết và cuộc sống chỉ là tích tắc, nơi mạng người được xem như ngóe, thì có xá gì...

Đó là một ngày không tốt lành, ngay từ buổi sáng. Trên đường đi viếng thác 80m ở Arslanbob, tôi gặp 4 thanh niên từ Jalal Abat đến, chào hỏi và đi chung. Tôi chưa kể với bạn là khác với người miền Bắc, người miền Nam K. lạnh lùng xa cách như thế nào. Gặp trong quán, thay vì niềm nở chào hỏi như ở MB. họ chỉ gườm gườm liếc nhìn. Tôi cho rằng vậy cũng phải, vì họ đang ở trong tình trạng loạn lạc, vui vẻ gì chào đón khách phương xa. Đến sáng hôm nay. Sau khi gặp 4 thanh niên nọ và đi chung một đoạn đường, các thanh niên này bắt đầu giở chứng, hỏi thăm trong túi xách tôi có gì, tôi có đô-la hay không... Tôi trả lời cho qua chuyện rồi lảng lảng ra. Do vậy, khi vừa lên tới đỉnh thác, thấy thái độ họ càng căng thẳng, tôi chụp vội mấy tấm hình rồi rút thật nhanh, tôi té mấy lần vì thác rất cao và toàn đá rất nguy hiểm. Họ vẫn theo sau - không ai bỏ mấy tiếng đồng hồ để leo lên rồi tụt xuống nhanh như vậy, trừ tôi, còn họ theo tôi làm gì. Nhưng may mắn, đến chân thác gặp một nhóm du khách Uzbek, tôi la cà vào đó, rồi theo họ đi về an toàn. Nhưng đây chỉ là câu chuyện phụ nhỏ nhặt của ngày hôm đó.

Mệt mỏi rã rời, tôi ra bến xe đón một chiếc shared-taxi, phương tiện phổ biến di chuyển công cộng ở K. Đi một đoạn, 2 cô gái trên xe xuống, còn 1 mình tôi, tài xế bảo quay lên kia đón 4 người khác đã gọi điện đặt chỗ, tôi OK vì đây cũng là chuyện bình thường tôi hay gặp. Đến nơi, một khu cắm trại nằm hơi cách xa trong khu rừng hơi vắng, tài xế bảo vào khu du lịch (cắm trại) đó chờ 20ph, 4 người đó sẽ ra, tôi cũng OK, khu du lịch này nhiều người mà. Đến nơi gặp 4 thanh niên rất trẻ người Kyrgyz. Tôi cũng chào hỏi bình thường rồi rút ra đi chụp mấy tấm hình. Nhóm thanh niên đó nói người tài xế nhờ tôi chụp hình cho họ, nhưng sau đó lại thôi, họ mượn máy hình cầm xem, hỏi giá cả thế nào... tôi vẫn cho là bình thường. Xong, một lúc sau, cả nhóm đi lòng vòng rồi lên xe.

https://i786.photobucket.com/albums/yy145/backpackervn8/P8023713.jpg
Một trong 4 tên, hình chúng vô tình chụp lúc cầm máy của tôi

Lên xe một lúc, 1 thanh niên, như là cầm đầu, hỏi (đại loại) là tôi có thể tặng cho họ chiếc máy chụp hình? Dĩ nhiên là không, rồi tôi đút máy vào túi quần. Sau đó cả nhóm bắt đầu giở chứng, yêu cầu tôi đưa chiếc túi xách mà họ nghĩ tôi bỏ máy vào đó. Tôi không chịu, bắt đầu giằng co. Thế là 1 tên choàng qua kẹp cổ, 1 tên giữ chân tay, 1 tên tìm cách lấy chiếc giỏ tôi kẹp dưới chân. Tôi bị kẹp cổ đến ngạt thở gần ngất, người tài xế lúc đó dừng xe lại, tôi đạp cửa thoát được ra bên ngoài thì 3 tên chạy theo. Đến lúc này, một đứa thò tay rút ví, tôi mới hiểu rằng chúng không chỉ muốn chiếc máy chụp hình. Do vậy, tôi phải tìm cách chống trả và rút chạy. Tôi lại bị một tên nhảy tới siết cổ một lần nữa, tên khác giằng rách toang chiếc túi xách rơi ra khỏi tay tôi và chạy nhanh vào rừng ven đường. Thấy đã đoạt được chiến lợi phẩm, tên kia lỏng tay thả tôi ra cùng chạy vào rừng. Tôi vừa ngồi thở thì có một chiếc xe đến từ đằng xa, tôi vùng dậy chạy về chiếc xe và cầu cứu.

https://i786.photobucket.com/albums/yy145/backpackervn8/P8023714.jpg
Chiếc túi thân yêu đã theo tôi nhiều cung đường giờ tan nát - tôi vẫn đem nó về Sài Gòn để nhớ một thời

Dù không hiểu ngôn ngữ nhưng thấy dáng điệu (và sau tôi mới biết là có máu trên mặt tôi), người đàn ông trên xe cho xe chạy đến và bước xuống xe nói gì với chúng. Lúc này, chúng trả lại tôi chiếc túi đã rách toang, lấy đi 1 camera, 1 ĐTDĐ và quan trọng là đống linh kiện, pin, thẻ nhớ... tôi gào lên hỏi thì chúng cười cười nói nói với người đàn ông đó xem như chẳng có chuyện gì. Táo tợn hơn, một tên bắt đầu mở cốp xe, mở chiếc balo của tôi và lấy chiếc áo gió quăng vào phía trước cho đồng bọn. Biết rằng chúng chẳng coi người mới tới ra gì, tôi nhào đến giằng lấy chiếc balo và cái áo rồi rút lui ra xa. Táo tợn hơn, một tên còn tiến lại gần cầm tập LP mà tôi in trong balo, rải bay khắp trong gió... rồi cả bọn lên xe đi. Người đàn ông chỉ biết nhìn theo, kêu tôi đi báo cảnh sát, rồi cũng lên xe đi luôn, bỏ lại tôi một mình trong con đường rừng vắng...

::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::

Bây giờ, kể lại thì dễ, chứ tâm trạng của tôi lúc đó chẳng biết tả thế nào. Mà càng nghĩ, tôi thấy mình đúng ra là may mắn, chúng táo tợn như thế, giữa ban ngày ban mặt cướp cạn, dù có người đến như thế... thì chỉ cần nện vào đầu tôi một hòn đá, mà một tên dường như đã có ý định... thì giờ đây tôi đâu còn ngồi đây gõ lóc cóc. Hơn 10.000 người (theo dân địa phương kể) đã bị chúng giết trong vài ngày thì thêm một chắc cũng bỏ gì với chúng. Giữa những ngày loạn lạc này, mạng sống chúng xem có đáng gì đâu, huống chi tôi người xa lạ, có vứt tôi vào rừng thì có ai biết...

:::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::: :::::

Lúc lê lết về Bazaar Korgon, để rồi đón xe về Jalal Abat, trong lòng tôi ngổn ngang trăm mối. Mặt tôi nhiều vết máu do dập môi mà đến bây giờ tôi mới cảm giác đau. Tôi chỉ muốn về nhà, tôi chỉ muốn về nhà, tôi chỉ muốn về nhà... Nhưng càng bình tâm trở lại, tôi quyết định đi tiếp. Tôi nghĩ, dù sao Trời Phật cũng phù hộ, nếu chiếc xe kia không kịp đến thì đừng nói đến P&S hay cellphone, giờ tôi cũng không còn. May mắn là tôi vẫn chưa bị lấy tiền và cái máy hình + ĐTDĐ còn lại là quá hạnh phúc rồi. Và như vậy, tôi vẫn quyết định đi tiếp còn đường, dù Kyrgyzstan của tôi không còn đầy màu hồng như trước.

........

Đây là chia sẻ của bác BPK đang trên đường đi mọi người nghiệm coi sao chứ đi như vửa rồi Tú viết bên topic kia thấy ko lên chút nào

hoangbazen83
10-08-2010, 04:28
Sinh nhật phượt mà không có lều thì chán quá...............................

hoangbazen83
10-08-2010, 05:39
Chúc cả nhà 1 ngày mới tốt lành,công việc thuận lợi,mọi việc như ý nhé.
Ai đang yêu sẽ yêu nhiều hơn.
Ai chuẩn bị yêu thì phải cố gắng (dùng mọi thủ đoạn,mánh khóe để mà được yêu)
Ai được yêu thì mở rộng lòng mà đón nhận nhé. Cho người khác cơ hội cũng chính cho bản thân mình cơ hội đấy.
Đã yêu là ko cần nghĩ, yêu được là yêu, yêu cho mình chứ không phải cho người khác.
He he Gà chọi nói hơi lạc chủ đề so với câu chúc ở trên nhưng đều có ý cả đấy, ai hiểu được thì mừng, ai không hiểu được thì từ từ sẽ hiểu nhé. Giờ mới là lúc mình đi ngủ oaoaoaoa.

ocbong
10-08-2010, 06:32
Em mạn phép đề nghị chuyển giờ tụ tập sang buổi trưa hoặc sau khi tan làm luôn được không cả chuồng??? Không thì em bị tự kỉ mất thôi Gà ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Nguyen Thi Huyen
10-08-2010, 08:03
Em mạn phép đề nghị chuyển giờ tụ tập sang buổi trưa hoặc sau khi tan làm luôn được không cả chuồng??? Không thì em bị tự kỉ mất thôi Gà ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

OK thôi Em! Nhưng mà trưa thì rút cục cũng chỉ có mấy con Gà quanh đằng bờ hồ thôi!

Thế nên là Em ko tự kỷ thì có người khác tự kỷ ý mà! :D

Hay là trưa nay gà nhà ta đi ăn trưa nhỉ? Ai đi dc ới Doping nhé!

Thôi chết mình có mắc bệnh nghiện Gà quá! Ngày nào mình cùng gặp gà :(

huonggiangf1
10-08-2010, 08:08
Ai được yêu thì mở rộng lòng mà đón nhận nhé. Cho người khác cơ hội cũng chính cho bản thân mình cơ hội đấy.
Đã yêu là ko cần nghĩ, yêu được là yêu, yêu cho mình chứ không phải cho người khác.
He he Gà chọi nói hơi lạc chủ đề so với câu chúc ở trên nhưng đều có ý cả đấy, ai hiểu được thì mừng, ai không hiểu được thì từ từ sẽ hiểu nhé. Giờ mới là lúc mình đi ngủ oaoaoaoa.

Bó tay với ông này, giờ người ta dậy đi làm thì mình mới đi ngủ. Ai bảo 5h chiều đến gọi còn đang ngủ quay đơ thì đêm làm sao mà ngủ đc. Mà đúng là nhàn cư vi bất thiện, thức đêm ko nghĩ ra chuyện gì để nói nên quay sang nói chuyện yêu đương.

@All: Cả nhà ơi hay là học anh Gà Chọi, Let's talk about love deeeeee (fan của Celine đấy :))

Hay trưa nay nhà mình tổ chức ăn trưa đi. F1 hôm nay lại lười đi làm :((.

dungcmh
10-08-2010, 09:37
Sắp SN Phượt, tinh thần cùa Gà thế nào và có bao nhiêu mem rồi??? SNP vào sát rằm tháng 7 kakaka

L'coxt
10-08-2010, 09:57

Hưởng ứng chú Gà Chọi phát:
Yêu là không hối tiếc - Có lỗ tai mà như điếc. Yêu phải biết cương quyết - Nồng nàn và kịch liệt. Yêu là phải chịu thiệt - Xài tiền không được tiếc. Yêu cho tới sức tàn lực kiệt - Cho tới khi tứ chi bại liệt. Miễn cái chi cần là không liệt - Yêu dzậy mới là yêu…thiệt!

Nghe xong mà thấy hừng hực, tâm hồn rạo rực thì ... Ực!

huonggiangf1
10-08-2010, 10:22
Nhà mình ơi F1 đang chăn được 9 cặp vé khứ hồi Hà Nội - Kualalumpur (Malaysia), đi ngày 25/4/2011 về ngày 5/5/2011. Mỗi người phải trả 40$ chiều đi + 28$ chiều về + 2$ thanh toán online = 70$ khứ hồi Số lượng tối đa có thể đặt là thế, còn thì ai muốn đi thì tổng kết số lượng sau, nhưng dưới 9.

Đợt này có dịp 30/4 nên số lượng ngày phép sẽ giảm xuống, nhưng cũng có nguy cơ là rất đông và nhanh hết vé. Lưu ý là thời gian đặt vé chỉ có hôm nay, nên F1 ko đợi đc lâu. Và nếu số lượng người đăng ký đông quá thì cũng phải bỏ bớt. Chỉ có điều vì đây là vé promotion nên ko thể đổi tên cũng như hủy vé, và vé đã mua là trả tiền luôn, cho nên ai đăng ký là phải chắc chắn 100% thì mới nên đăng ký nhé, ko thì phiền phức lắm đó.

Hiện giờ danh sách đã có:

1. F1
2. Gà Trưởng
3. Gà Chú
4. Chị Nhàn
5. Vava

Mọi người đọc nhanh cho ý kiến nào!!!!!!!!!!!!!1111

vinhtoan_2000
10-08-2010, 10:31
Chào tạm biệt nhà Gà & chúc mọi người luôn thành công, zui zẽ như ý nhé & hẹn gặp nhau chuyến Hà Giang (sáng nay anh đã mua vé để kịp ra tham gia với nhà Gà rùi đấy)

vava
10-08-2010, 10:32
Bon chen mãi cuối cùng cũng vào được mạng. Gà ơi Kualalumpur đê... :D

dungcmh
10-08-2010, 10:33
Nhàn đi Kuala rồi cơ mà nhể

Le Hue
10-08-2010, 10:34
Nhà mình ơi F1 đang chăn được 9 cặp vé khứ hồi Hà Nội - Kualalumpur (Malaysia), đi ngày 25/4/2011 về ngày 5/5/2011. Mỗi người phải trả 40$ chiều đi + 28$ chiều về + 2$ thanh toán online = 70$ khứ hồi Số lượng tối đa có thể đặt là thế, còn thì ai muốn đi thì tổng kết số lượng sau, nhưng dưới 9.

Đợt này có dịp 30/4 nên số lượng ngày phép sẽ giảm xuống, nhưng cũng có nguy cơ là rất đông và nhanh hết vé. Lưu ý là thời gian đặt vé chỉ có hôm nay, nên F1 ko đợi đc lâu. Và nếu số lượng người đăng ký đông quá thì cũng phải bỏ bớt. Chỉ có điều vì đây là vé promotion nên ko thể đổi tên cũng như hủy vé, và vé đã mua là trả tiền luôn, cho nên ai đăng ký là phải chắc chắn 100% thì mới nên đăng ký nhé, ko thì phiền phức lắm đó.

1. F1
2. Gà Trưởng
3. Gà Chú
4. Chị Nhàn
5. Vava

------> chưa có thuế sân bay nhé...!!tình hình là thấy cả nhà hải phòng tham gia rồi đấy nhỉ!

vava
10-08-2010, 10:35
Ồ, bác Toàn book được vé rùi à? 21 ngày nữa là gặp lại bác rồi. HG tháng 9 đẹp lắm bác, đi với nhà gà lại càng tuyệt :D. Quyết định của bác thật sáng suốt :))

Le Hue
10-08-2010, 10:35
Sắp SN Phượt, tinh thần cùa Gà thế nào và có bao nhiêu mem rồi??? SNP vào sát rằm tháng 7 kakaka

---> mem Gà ở HCM cũng đăng ký hoang giã Phượt Miền Nam rồi đấy nhé!

huonggiangf1
10-08-2010, 10:38
------> chưa có thuế sân bay nhé...!!tình hình là thấy cả nhà hải phòng tham gia rồi đấy nhỉ!

Vé đã bao gồm Airport tax & Fees nhé cả nhà nhé. Tức là ko phải trả thêm khoản gì nữa.

dungcmh
10-08-2010, 10:41

OH Lâu mới thấy cô bé này lên tiếng nhé :) bộ 3 gà HP ham vui mà e

vinhtoan_2000
10-08-2010, 10:41
Em Vava quá khen, nhất định là như thế hihih

minhnq
10-08-2010, 10:49
tiện thể chinh phục Kinabalu luôn không đàn gà ơi ^^

Mer1320
10-08-2010, 10:59
http://www.airasia.com/vn/vi/home.html
Ai đi thì vào check thông tin định đi những đâu năm tới để xem giá vé

Nguyen Thi Huyen
10-08-2010, 11:00
Chào tạm biệt nhà Gà & chúc mọi người luôn thành công, zui zẽ như ý nhé & hẹn gặp nhau chuyến Hà Giang (sáng nay anh đã mua vé để kịp ra tham gia với nhà Gà rùi đấy)

Ôi giời ơi! Bác toàn máu thế!

Có gì bác liên hệ với bác HậuTp cũng TPHCm đó :D

dungcmh
10-08-2010, 11:04
Đi Kuala thì bay ở HCM hay HN vậy F1

Nguyen Thi Huyen
10-08-2010, 11:07
tiện thể chinh phục Kinabalu luôn không đàn gà ơi ^^

oái! Hay là làm luôn vụ này nhỉ? :D, máu quá nhỉ nhưng một năm nữa thì ko biết như thế nào? :D. Cho Em suy nghĩ đễn chiều nhá! :D

ocbong
10-08-2010, 11:08

Ối giời, pó tay anh.Chấm mút xong mới hỏi :))

hoangbazen83
10-08-2010, 11:13

Thế là có người để uống rượu Ngô với mình rồi hahaha.

HN Dũng ơi. vào HCM lại thêm 1 khoản nữa đấy.

dungcmh
10-08-2010, 11:46
HN Dũng ơi. vào HCM lại thêm 1 khoản nữa đấy.

Ối giời, pó tay anh.Chấm mút xong mới hỏi :))

:D Thấy bảo đăng ký nhanh k hết vé nên aloxo đặt luôn, sau mới nghĩ nhỡ bay ở HCM thì tèo téo teo vé giá rẻ quá tội, hỏi lại cho chắc ăn

hoangbazen83
10-08-2010, 12:00
Trưa rồi cơm nước no nê, đang có 1 số anh em nhà gà đang ăn cơm thế mà nhà mình vẫn đông thế nhỉ
There are currently 13 users browsing this thread. (11 members and 2 guests)

hoangbazen83 L'coxt vinhtoan_2000 lamer ocbong huonggiangf1 wishes2004 vava+ kesanruoi nhanntt rambo82

dungcmh
10-08-2010, 12:05
There are currently 16 users browsing this thread. (13 members and 3 guests)

dungcmh* duycong8282 Xu_iu L'coxt vinhtoan_2000 lamer ocbong+ huonggiangf1+ wishes2004 vava+ kesanruoi+ nhanntt rambo82

Còn đông hơn nữa rồi đấy H. Kiểu ừa ăn vừa ngó nhà giữ chỗ đây.

Cơm no rượu say nha

ocbong
10-08-2010, 13:41
Ko di thi bi tu ki, ma di ko dc ngoi den phut cuoi con am uc hon huhu :((
@Mod: E vao bang dt mong bac thong cam a

nem_162
10-08-2010, 13:57
Chị F1 cứ làm cho nhà mình tăng tầng ầm ầm thôi, khiếp quá!

--> chị Huệ đánh rơi em ở chỗ nào rồi, có em đâu mà chị nói là "cả nhà HP". Tủi thân quá cơ! :(

--> em nói thật là em kính cẩn nghiêng mình trước độ máu của ôm đích thực của xế hụt rồi đấy ạ (c)

Bó tay với ông này, giờ người ta dậy đi làm thì mình mới đi ngủ. Ai bảo 5h chiều đến gọi còn đang ngủ quay đơ thì đêm làm sao mà ngủ đc. Mà đúng là nhàn cư vi bất thiện, thức đêm ko nghĩ ra chuyện gì để nói nên quay sang nói chuyện yêu đương.

@All: Cả nhà ơi hay là học anh Gà Chọi, Let's talk about love deeeeee (fan của Celine đấy :))

--> em cũng đến bó tay với chị F1, giờ lại rủ cả nhà "bất thiện" cùng anh Chọi =))

@ Anh Cồng Cồng: anh Cồng quyết tâm được trên 50 bài để đổi ngoại hiệu, bon chen cùng cả chuồng đấy ạ? :D Thấy chỗ nào cũng có mặt anh luôn, mỗi bài 1 dòng rất súc tích và ... na ná nhau :)) Anh cẩn thận ko lại bị mod để ý đến nhá (NT)

ngocnl
10-08-2010, 14:43
Nhóm mình bao giờ có sub mod thì mở cái topic "kế hoạch phượt" như bên nhóm PKM ấy. rất hay và hữu ích vì như vậy all theo dõi và có kế hoạch cụ thể được chứ như tình trạng nhóm mình khi vào đọc topic thì kế hoạch đã bị trượt tận đâu ấy rồi...

dungcmh
10-08-2010, 14:50
Nhóm mình bao giờ có sub mod thì mở cái topic "kế hoạch phượt" như bên nhóm PKM ấy. rất hay và hữu ích vì như vậy all theo dõi và có kế hoạch cụ thể được chứ như tình trạng nhóm mình khi vào đọc topic thì kế hoạch đã bị trượt tận đâu ấy rồi...

Cái này phải nói nhà mình còn tùy hứng quá, xin mãi dc cái Sub Box nhưng xin để đấy cho oai thôi thì phải.

Nguyen Thi Huyen
10-08-2010, 15:02
Cái này phải nói nhà mình còn tùy hứng quá, xin mãi dc cái Sub Box nhưng xin để đấy cho oai thôi thì phải.

Em đồng ý với Ý kiến Anh Ngọc mà mình có SUB BOX roài mà Anh ơi

huonggiangf1
10-08-2010, 15:07

1. F1
2. Gà Trưởng
3. Gà Chú
4. Chị Nhàn
5. Vava

F1 quote lại vụ này để mọi người update nhé, vì nó trôi đi mất mấy trang rồi.

huonggiangf1
10-08-2010, 15:45
Đến giờ này ko có ai ném đá thêm vụ KUL nên F1 quyết định chốt danh sách ở đây. Hiện đang book 5 vé cho 5 con gà sau: F1, Gà Trưởng, Gà Chú, Chị Nhàn và Vava. Trong số 5 người này có ai có ý kiến gì ko ạ?

wit_eyes
10-08-2010, 15:45
Là do ý thức của mọi người thôi, cứ ý tưởng và phang lên thì nó thành cái nhà ống là điều ko tránh khỏi
Việc quy hoạch Sub_box sao cho khoa học cũng ko phải đơn giản, và có vài người vẫn đang làm điều này để đưa lên trong thời gian sớm nhất
Đang nhờ admin mở poll bầu chọn self_mod lúc đó sẽ có cảnh sát để đưa mọi thứ vào trật tự
Tôi kêu gọi mọi người hãy tôn trọng ngôi nhà chung, và tránh mua thêm việc cho self_mod sau này
thân

huonggiangf1
10-08-2010, 17:21
Đến giờ này ko có ai ném đá thêm vụ KUL nên F1 quyết định chốt danh sách ở đây. Hiện đang book 5 vé cho 5 con gà sau: F1, Gà Trưởng, Gà Chú, Chị Nhàn và Vava. Trong số 5 người này có ai có ý kiến gì ko ạ?

F1 đã book thành công 5 cặp vé khứ hồi cho 5 con gà, đã email cho cả 4 người còn lại. Hí hí chuyến này có vẻ vui đây.

nghe_iuiu
10-08-2010, 17:27
Cho em đăng kí với. em là em bị thích 4rum Phượt.com và nhóm Gà rồi đấy ạh

Tên : Thúy Hà
*Ngày tháng năm sinh : 7/12/1984
*Nghề nghiệp : tính đến thời điểm đang ngồi gõ lách cách join vào chuồng gà thì em đang thất nghiệp
*Quê quán: Thái Nguyên city. nhưng đang live in Hà Nội
*Email: [email protected]
*Nick yahoo: thuyha_5505
*Số điện thoại : 09 8686 5505 - 0904 86 5505 (cả 2 số đều online 24/24)
*Làm xế hay ôm: ôm thôi
*Người yêu có/ko : có nhưng mới bị đá rồi
yêu 3 năm và bị đá cách đây 3 tháng
*Tính tình ra sao,cá tính thế nào : tính tình sôi nổi. nói nhiều. đanh đá. nhưng nếu là tiếp xúc lần đầu thì ai cũng bảo hiền, ít nói nhưng cá tính. tự bản thân thì nhận thấy mình là người "Xinh đẹp, đảm đang, dịu dàng,... mỗi tội mắc bệnh hoang tưởng"
* Tiền sử bệnh tật ảnh hưởng tới sức khỏe trên đường phượt: tuy rằng trông về hình thức e không được cao to nhưng em hoàn toàn khỏe mạnh, không có bệnh tật gì. Nếu có đi du lịch thì đừng ai cho em đến gần chai rượu là ổn cả thôi mà (vì sao lại thế thì em sẽ bật mí khi được chính thức vào chuồng Gà)

* Khi cần báo tin cho ai : Em gái và bạn trai cũ là 2 người cực kì tin cậy có thể báo tin được. em sẽ PM riêng cho F1

huonggiangf1
10-08-2010, 18:05
F1 đã book thành công 5 cặp vé khứ hồi cho 5 con gà, đã email cho cả 4 người còn lại. Hí hí chuyến này có vẻ vui đây.

Đã bổ sung thêm 1 cặp vé nữa cho Gà Chọi, nhưng anh phải đi trước 5 người 1 ngày, dĩ nhiên là vẫn về cùng 1 chuyến bay. Anh sang đó tiền trạm cho cả 5 người nhé ;).

hoangbazen83
10-08-2010, 18:23

*Ngày tháng năm sinh : 7/12/1984
*Nghề nghiệp : tính đến thời điểm đang ngồi gõ lách cách join vào chuồng gà thì em đang thất nghiệp
*Quê quán: Thái Nguyên city. nhưng đang live in Hà Nội
*Email: [email protected]
*Nick yahoo: thuyha_5505
*Số điện thoại : 09 8686 5505 - 0904 86 5505 (cả 2 số đều online 24/24)
*Làm xế hay ôm: ôm thôi
*Người yêu có/ko : có nhưng mới bị đá rồi
yêu 3 năm và bị đá cách đây 3 tháng
*Tính tình ra sao,cá tính thế nào : tính tình sôi nổi. nói nhiều. đanh đá. nhưng nếu là tiếp xúc lần đầu thì ai cũng bảo hiền, ít nói nhưng cá tính. tự bản thân thì nhận thấy mình là người "Xinh đẹp, đảm đang, dịu dàng,... mỗi tội mắc bệnh hoang tưởng"
* Tiền sử bệnh tật ảnh hưởng tới sức khỏe trên đường phượt: tuy rằng trông về hình thức e không được cao to nhưng em hoàn toàn khỏe mạnh, không có bệnh tật gì. Nếu có đi du lịch thì đừng ai cho em đến gần chai rượu là ổn cả thôi mà (vì sao lại thế thì em sẽ bật mí khi được chính thức vào chuồng Gà)

* Khi cần báo tin cho ai : Em gái và bạn trai cũ là 2 người cực kì tin cậy có thể báo tin được. em sẽ PM riêng cho F1

Chuẩn bị nhà gà lại có người uống rượu thay cho nước lọc rồi. Vào chết với mình, khong say không về nhé hehe

Đã bổ sung thêm 1 cặp vé nữa cho Gà Chọi, nhưng anh phải đi trước 5 người 1 ngày, dĩ nhiên là vẫn về cùng 1 chuyến bay. Anh sang đó tiền trạm cho cả 5 người nhé ;).

Đã thế ta sang trước ta đi ăn đi chơi, bên đấy món ăn ngon mà cay lắm đúng khẩu vị của mình rồi, hoho vậy là sắp đi ra khỏi chữ S hả. Kinh đây kinh đây.

hoangbazen83
10-08-2010, 19:45
Tối nay mọi người đi đâu hết rồi. Không ai đi uống nước hay trà đá gì hả.

dungcmh
10-08-2010, 20:40
Chuẩn bị nhà gà lại có người uống rượu thay cho nước lọc rồi. Vào chết với mình, khong say không về nhé hehe

Kakaka k biết uống rượu thế nào chứ mà cứ như gà Chọi với gà Chú thì đúng là ko say k về :))

dungcmh
10-08-2010, 20:43
Đã thế ta sang trước ta đi ăn đi chơi, bên đấy món ăn ngon mà cay lắm đúng khẩu vị của mình rồi, hoho vậy là sắp đi ra khỏi chữ S hả. Kinh đây kinh đây.

Sắp của gà Chọi là gần 1 năm, hớ hớ. Sang trước thì nhớ băng rôn khẩu hiệu đón đoàn đến sau ý, như hôm ở Cao Bằng là được gà Chọi nhé, hic hic

dungcmh
10-08-2010, 20:54

-->> bệnh này cứ vô nhà gà đi em, dễ chữa lắm, để cho mỗi gà mổ cho 1 phát là khỏi, mà không khỏi ngay thì dần dần sẽ khỏi, hnay chưa khỏi ngày mai khỏi, ngày mai chwa khỏi ngày kia khỏi,... nói chung là mor đến khi nào khỏi thì vẫn mổ tiếp :))

hoangbazen83
10-08-2010, 21:22
Thôn báo khẩn :
Thứ 5 này anh em bỏ chút thời gian dù bận thế nào cũng đến đúng giờ là 8h để off 1 buổi chốt những vấn đề nghiêm trọng cần giải quyết khẩn trương. Nhóm mình hô hào nhiều mà chưa làm được gì dứt điểm cả, tránh tình trạng nước đến chân mới nhảy, như vụ lều đáng nhẽ ra là phải xong sớm mà giờ chưa quyết được việc gì cả. Off sẽ có mấy vấn đề cần giải quyết dứt điểm ngay trong tối hôm đấy, chưa giải quyết xong thì không về nhé.
SN phượt còn 11 ngày.
Hà Giang còn 22 ngày.( Thời gian còn quá ít )
- Chọn khẩu hiệu slogan ( Mọi người đưa ra trên diễn đàn này đến hôm đi off chỉ quyết định chọn thôi)
- Chọn self_mod luôn
- Chốt danh sách đi SN
- Chốt danh sách Xế Ôm đi HG (cái này có thể làm sau cùng)
- Bàn xem giờ chỉ mua được lều 4 người thì mình sẽ mua mấy cái.
- Bàn xem chương trình đi sn phượt thế nào.( Hát, nhảy chicken dance.......)
- Chọn bài hát nào có ý nghĩa vì mình đi phượt quanh Việt Nam, yêu Việt Nam, tìm hiểu và khám phá Việt Nam nên theo ngu ý của gà chọi là chọn bài hát VN (còn tùy ý chú lamer xem thế nào )
- Chọn những topic có hữu ích và cần thiết để lập trong box, tránh tình trạng lập tràn lan.
Từng này việc bàn cũng rất vất vả nhưng mong anh em cố gắng giải quyết triệt để những vấn đề này.Mong mọi người đến đúng giờ, thêm 1 cái đầu thì việc sẽ giải quyết nhanh hơn, cám ơn mọi người đã đọc. Off ở đâu sẽ có thông báo sau cho mọi người.

Thông báo khẩn 2: Xem trang bên cạnh

Sutuomanhi
10-08-2010, 21:48
Hiiii, mình thấy nhiều gạch đầu dòng thế này thì nên ghi vào giấy không lúc họp lại quên, với lại hoàng nên sắp xếp thứ tự giải quyết cho từng vấn đề để đỡ tốn thời gian, không lúc họp lại đang vấn đề này chưa xong lại chuyển sang vấn đề khác.
- Về vấn đề chon khẩu hiệu slogan thì mình thấy gà trưởng nên lấp 1 topic để đàn gà đóng góp ý tưởng, như vậy khi họp chỉ cần chọn thôi chứ không phải nghĩ nữa.
- Về vấn đề xế ôm HG, có thể chốt tạm thời bằng việc đăng ký lại trên topic này từ tối nay cho đến lúc họp, đến khi họp mình chỉ tổng kết thôi.
Hết.
Best regard!:gun
( quên mất, mình off ở đâu hoàng nhỉ)

kesanruoi
10-08-2010, 22:08
Có j đâu mà fai lập topic mới để bàn về cái vụ slogan này hả anh Tú mỡ, đã đang bảo hạn chế lập tràn lan rồi... Lamer, Gà Rều, gà Trưởng rồi em Vava đã cố lôi kéo lên rồi nhưng hổng có ai hưởng ứng thôi. Em thấy cái chính là mọi người chưa có ý tưởng đó thôi. Phải nghĩ được rồi mới có cái mà chọn chứ. Riêng nhà em chỉ thik cái chữ ký trc của anh Tú mỡ, hơi cổ điển 1 tẹo nhưng rất ngẫu hứng: Thích thì nhích...haha

Mer1320
10-08-2010, 22:43
Hơ...tối nào cũng vác xe đi về đến nhà luôn là một câu " thế bao giờ mày lấy vợ cho tao nhờ :help" mai lại cafe thứ 5 off với nhà hỏi xem vợ lúc nào chứ =))

hoangbazen83
10-08-2010, 22:44
Thông báo khẩn 2.
Thành thật xin lỗi toàn thể anh em, giờ gà chọi mới nhớ thứ 5 là 12-8 đúng ngày sinh nhật của bố, xin lỗi mọi người có thể chuyển sang thứ 6 được không. Trong thời gian chờ ngày off, mọi người nhiệt tình tìm hộ 2 vấn đề
1. Khẩu hiểu slogan
2. Tìm người làm mod cho box.( ai có thể làm được tự mình đứng lên nhận cũng được,toàn thể anh em rất cám ơn)

huonggiangf1
10-08-2010, 22:44
Giá mà Nhóm phượt có nút Thanks để ấn cảm ơn anh Gà Chọi một cái. Cũng phải nói là để có được cái bài post đó của anh Chọi, anh đã tốn ko ít tiền điện thoại để bàn bạc với F1 đấy cả nhà ạ.

1. Slogan: F1 sẽ note lại những slogan đã và sẽ được nêu lên từ nay đến tối thứ 6 để hôm đó cả nhà vote luôn, ko lập topic nữa.

2. Self-mod: giống như vụ bầu thủ quỹ, mọi người sẽ đề cử ra 1 số thành viên rồi cân nhắc khả năng, thời gian mà người đó có.... để bầu, chứ ko dồn hết công việc cho một cá nhân nào đó được. Sau khi bầu được self-mod rồi phải chờ sự đồng ý của mod thì self-mod mới có quyền trong sub-box. Người này nhất thiết phải là người quy củ, tuân thủ nguyên tắc và còn phải có thời gian để chăm lo cho sub-box nữa.

3. Danh sách đi SN Phượt: Gà trưởng handle, hiện nhà Gà đã có 8 người

4. Danh sách HG: F1 handle, hiện danh sách xế và ôm đã có từ trước, thứ 6 sẽ phải khẳng định luôn những người chắc chắn đi được là đi, ko đi được là thôi luôn, ko thể để đến phút chót còn làm cho những người làm chương trình khốn đốn vì nhân sự thay đổi liên xoành xoạch. Nhân tiện F1 cũng nói luôn là đã thống nhất với Gà Trưởng và Gà Chọi là welcome các mem mới như anh Sáng, anh Toàn, Lamer và anh Tú mặc dù trước khi mọi người join vào đàn gà thì đã có thông báo là chốt danh sách rồi, nếu các anh nhiệt tình tham gia.

5. Lều 6 người hiện giờ là ko thể mua được nữa (loại lều giá 600k/cái), lều 4 người (550k/cái) thì số lượng còn rất nhiều. Theo ý kiến cá nhân của em thì SN Phượt có vẻ số lượng cũng ko nhiều (8-10ng) nên chăng chúng ta mua tạm 2 cái để dùng thử xem thế nào. Nếu ok thì trong 10 ngày sau đó mình vẫn có thể mua đc 1-2 cái nữa nếu cần mà. Những cái mua sau có thể nhờ anh Hậu và anh Toàn cầm ra giúp, sẽ ko tốn tiền ship từ SG ra HN nữa.

6. Chương trình văn nghệ trong SN Phượt: các mem chủ chốt như Lamer và Gà Chọi chụm đầu bàn bạc bài hát, đồng thời cả nhà chiều mai sau giờ làm ra Bách Thảo để tập Chicken Dance dưới sự hướng dẫn của chị Nhàn nhé. Nhạc đã có.

7. Quy hoạch sub-box Gà Đi Bụi VN: Gà Trưởng đã lên 1 danh sách 9 topic cần lập rồi dựa trên đó chúng ta sẽ đưa những topic hiện đang có vào những topic đó cho phù hợp nội dung, và tránh tình trạng các mem tự ý lập topic mới. Trong đêm nay hoặc mai danh sách các topic này sẽ được public.

Việc nhiều nhưng nếu trong buổi off mọi người tuân thủ việc đến đúng giờ, hạn chế chém gió thì chắc sẽ suôn sẻ thôi. Một lần nữa kêu gọi cả nhà thu xếp công việc để dành tối thứ 6 cho việc của Nhóm. Thời gian và địa điểm F1 sẽ update sau.

@ Xu: Tối t6 bốc thăm xế - ôm HG luôn nên em đến nhé.

kesanruoi
10-08-2010, 22:50
Hơ may quá...thứ 5 nhà em đi học...thứ 6 thì đi ngon lành rồi...Như mà làm mod cho box thì cần những yêu cầu j, anh Chọi hay gà trưởng nói cụ thể để anh em biết còn đề cử chứ...em ngu dân cái j cũng chả biết mà

Hơ...tối nào cũng vác xe đi về đến nhà luôn là một câu " thế bao giờ mày lấy vợ cho tao nhờ :help" mai lại cafe thứ 5 off với nhà hỏi xem vợ lúc nào chứ =))
-----> Anh Mơ găm luôn em nào trong chuồng đê...thuận lợi cả đôi đường, ko khéo các cụ lại cho thêm tiền đi chơi ý chứ....mà em Vava cũng đang có nhu cầu tuyển kìa

Nguyen Thi Huyen
10-08-2010, 22:52
Vụ Hà Giang để chuẩn danh sách, ko có sự thay đổi nữa Em có ý kiến là OFF lần này sẽ thu trước mỗi ng 500k để tăng trách nhiệm của mọi ng!

Khi đã chốt rồi là ko có sự thay đổi nào nữa. Mọi người nên xin nghỉ phép trước vì sợ mọi ng cũng nghỉ nhiều vào ngày đấy mình xin muộn sẽ khó. Doping đã xin nghỉ roài, Sếp ký đơn roài :D

huonggiangf1
10-08-2010, 22:58
Vụ Hà Giang để chuẩn danh sách, ko có sự thay đổi nữa Em có ý kiến là OFF lần này sẽ thu trước mỗi ng 500k để tăng trách nhiệm của mọi ng!

Khi đã chốt rồi là ko có sự thay đổi nào nữa. Mọi người nên xin nghỉ phép trước vì sợ mọi ng cũng nghỉ nhiều vào ngày đấy mình xin muộn sẽ khó. Doping đã xin nghỉ roài, Sếp ký đơn roài :D

Nhất trí với ý kiến của em.

Gà Bố cũng đang online kìa, đàn gà đang rất là cần confirmation của anh đó. Anh đọc được tin này thì mau cho ý kiến cái đi. Anh xác nhận giúp em là đi hay ko đi để làm nốt danh sách nhé. Đồng thời nếu đi thì mời anh tối t6 đi off nộp tiền :D.

hoangbazen83
10-08-2010, 23:04
Theo như bài F1 đưa ra thì mục thứ 7 nên post lên đây trước cho anh em xem có những topic gì. Thừa thiếu ra sao sẽ thêm luôn.
Mục 6 hay đấy mai a sẽ có mặt, mọi người tan làm về đấy tụ nhé. Tập sớm sẽ giải quyết được rất nhiều việc đấy.

Phongvan2013
10-08-2010, 23:11
Nhàn đã đăng ký tham gia vụ SN phượt, còn vụ đi HG vì có việc gia đình 1 chút nên sẽ không tham gia cùng nhóm gà được. Nên miễn bốc thăm xế ôm. chúc nhà gà đi bình an, có 1 chương trình hoành tráng hơn CB

huonggiangf1
10-08-2010, 23:14
Nhàn đã đăng ký tham gia vụ SN phượt, còn vụ đi HG vì có việc gia đình 1 chút nên sẽ không tham gia cùng nhóm gà được. Nên miễn bốc thăm xế ôm. chúc nhà gà đi bình an, có 1 chương trình hoành tráng hơn CB

Ok thanks chị đã confirm sớm. Dù ko đi HG tối t6 nếu rảnh vẫn đi off bình thường chị nhé. ;)

vava
10-08-2010, 23:34
Oke, thứ 6 em sẽ có mặt và đóng $, cũng phải nhanh chân xin nghỉ phép luôn không lại dính việc đột xuất gì thì chắc...không sống nổi :((

-----> Anh Mơ găm luôn em nào trong chuồng đê...thuận lợi cả đôi đường, ko khéo các cụ lại cho thêm tiền đi chơi ý chứ....mà em Vava cũng đang có nhu cầu tuyển kìa
Hà hà, gà Ruồi có khác, nhanh miệng ghê (c)

wishes2004
10-08-2010, 23:36
Xin đăng ký 1 suất mai vác Chân đi tập Chiken Dance và T6 mang ít ảnh Bác đi đóng ^^
p/s: nhưng mạn phép tầm hơn 18h chút xíu mới qua tập có được không nhỉ?

ngocnl
10-08-2010, 23:52
Đang thấy quả lịch thi vào tối mung` 3. và cũng phải xem cv t5, t6 có phải ngồi ở HN ko đây!!! hy vọng ...

wit_eyes
11-08-2010, 00:09
chào nhà gà
thời gian vừa rồi bận công việc nên có hơi chậm trễ cái vụ quy hoạch
Mình xin post lên đây cái bản thiết kế sơ bộ, mọi người xem và cho ý kiến để hoàn thiện thiết kế rồi đi vào xây dựng ngôi nhà chung này của chúng ta luôn
Cấu trúc sub_box gồm 9 topic với nội dung như sau :
1. Gà Offline : Nơi thông báo về các kế hoạch họp hành, ăn chơi, sinh nhật, Offline của nhà Gà bao gồm nội dung, thời gian, địa điểm, chi phí ...
2. Gà buôn chuyện : nơi trao đổi, chém gió, buôn bán chuyện trên trời dưới biển - nó cũng chính là cái topic này đây
3. Dành cho Mem mới : giới thiệu về đàn gà, nguyên tắc và phương châm hoạt động, các quy định khi tham gia làm Gà, Form đăng kí
4. Quy định cho các chuyến đi : đây như bản hiến pháp, những quy định mà tất cả các member phải tuân theo từ khâu đăng kí tham gia chuyến đi, tổ chức chuyến đi đến những quy định khi đi trên đường (thời gian, phương tiện, kỉ luật,...)
5. Những cuộc phiêu lưu Gà : như nhật kí từ khâu chuẩn bị, rồi update thông tin trên đường từ GPRS, rồi tổng kết sau chuyến đi sẽ được đưa vào đây như 1 câu chuyện nối tiếp liên tục về những chuyến đi của đàn gà
6. Tư liệu Gà : những tài liệu, tác phẩm, hình ảnh giá trị có tác dụng kích thích khơi nguồn cảm hứng đi bụi sẽ được đưa vào đây
7. Góp ý của BẠN : nơi tiếp nhận những ý kiến xây dựng về hoạt động hay tổ chức của đàn gà từ các thành viên Phuot.com
8. Kho Gà (quản lý tài sản) : Nơi thông báo đóng quỹ, những ý kiến về xây dựng bộ đồ nghệ đi phuot của nhà gà, danh sách các tài sản Gà đã có
9. Sinh nhật gà : nơi lưu giữ những bức ảnh, những dòng cảm nhận, những lời chúc mừng sinh nhật đến các thành viên nhà Gà

Về vụ self mod ko quá quan trọng vào thời điểm này, chúng ta cứ đợi mod CVN đi nghỉ mát về sẽ trả lời nhà Gà vấn đề này, đồng thời cấp quyền cho self_mod để lên làm cảnh sát chính hiệu
trong thời gian đó, nếu xây dựng được bản thiết kế chuẩn rồi, chúng ta cùng chung tay xây dựng ngôi nhà chung trước cho khang trang, sạch sẽ rồi trao chìa khóa nhà cho ông cảnh sát sau

OK chickens ?

huonggiangf1
11-08-2010, 00:19
Gà Trưởng quên ko nói luôn là cũng xin mod trong 1 số topic, ví dụ như "Những cuộc phiêu lưu Gà" thì có thể lập nhiều sub-topic, mỗi sub-topic là 1 chuyến đi cho khỏi lẫn lộn chồng chéo lên nhau. Còn thì em ko có ý kiến gì thêm :D. Nhân đây, thanks Gà Trưởng 1 cái vì cái khung nhà.

Nguyen Thi Huyen
11-08-2010, 00:23
OK gà Trưởng :D .Done

@ All: Mai ai ra Bách Thảo thì gọi Doping. 6h Doping và ỐC có mặt tại đó nhá!, mọi ng bận thì ra sau cũng ok nhưng đừng sau 7h30 là dc :D

hoangbazen83
11-08-2010, 00:26
Thấy nó vẫn cứ rối rối thế nào ý, nhưng chưa biết sửa ở đâu. Tạm thời thank cho ý kiến đóng góp của chị KH đã nhé

hoangbazen83
11-08-2010, 06:51
Chúc cả nhà 1 ngày làm việc tốt lành.

Le Hue
11-08-2010, 08:34
Các bạn làm mình muốn chuyển về Hà Nội ở luôn thật, "chất" quá, chắc Gà Ác cũng kiếm đường về hội tụ lâu dài với cả nhà quá, khó quá.,..khó quá...!!Tìm kiếm bất kỳ một công việc nào có thể bu bám tại Hà Nội trong thời gian dài hoặc có thể mãi mãi....hì hiục hì hục...hix.....

wit_eyes
11-08-2010, 09:07
Thấy nó vẫn cứ rối rối thế nào ý, nhưng chưa biết sửa ở đâu. Tạm thời thank cho ý kiến đóng góp của chị KH đã nhé
Đây là cái khung sơ khai phác thảo thôi để mọi người cho ý kiến và cùng nhau xây dựng. Vì vậy gà Chọi và các gà khác phải đưa ý kiến cụ thể ko ổn chỗ nào, cần thêm hoặc bỏ gì, cần nắn...bóp ở đâu, chứ kiểu "thế nào ý" thì nhà mình xây nhà theo trường phái trừu tượng mất

ocbong
11-08-2010, 09:24
Các bạn làm mình muốn chuyển về Hà Nội ở luôn thật, "chất" quá, chắc Gà Ác cũng kiếm đường về hội tụ lâu dài với cả nhà quá, khó quá.,..khó quá...!!Tìm kiếm bất kỳ một công việc nào có thể bu bám tại Hà Nội trong thời gian dài hoặc có thể mãi mãi....hì hiục hì hục...hix.....

Có đấy chị ơi, việc làm "vợ" oki ko chị ???

ocbong
11-08-2010, 09:41
ĐƠN XIN GIA HẠN CONFIRM PHƯỢT HG
Kính gửi toàn thể ace nhà gà
E là gà cô, nay viết đơn này xin cả nhà gia hạn confirm vụ HG cho e qua SN Phượt vì:
- E là new staff nên ko có ngày nghỉ như các gà có thâm niên, thêm vào đó đợt trước e cũng nghỉ tương đối rồi ạ giờ mà mở mồm chắc sếp cho e nghỉ vô thời hạn luôn :(
- E chưa đàm phán được với các bậc trưởng lão ở nhà :((
Mong cả nhà thông cảm và gia hạn thêm cho e :D
E xin chân thành cảm ơn!
HN, ngày 11 tháng 8 năm 2010
Gà làm đơn
Gà cô đã kí

Le Hue
11-08-2010, 09:50
Gà nhà mình có kế hoạch làm từ thiện đêm "Trung Thu" ko?

Le Hue
11-08-2010, 09:51

---> chị đã sẵn sàng rồi đó cưng, em có nạn nhân cho chị rồi chứ...:)))

Le Hue
11-08-2010, 09:52

---> Nhớ cho chị nhà tuyển dụng thoáng thoáng một tí nhé, yêu cầu cao chị ko với tới à...hihi

ocbong
11-08-2010, 09:59
Gà trống đâu kìa, e thi thấy có 2 đồng chí public rùi nha

và 1 gà tìm nhân viên kinh doanh nhưng ko nhớ link :(

huonggiangf1
11-08-2010, 10:10
E là gà cô, nay viết đơn này xin cả nhà gia hạn confirm vụ HG cho e qua SN Phượt vì:
- E là new staff nên ko có ngày nghỉ như các gà có thâm niên, thêm vào đó đợt trước e cũng nghỉ tương đối rồi ạ giờ mà mở mồm chắc sếp cho e nghỉ vô thời hạn luôn :(
E xin chân thành cảm ơn!
Gà làm đơn
Gà cô đã kí

Em ơi gia hạn đến khi nào vậy em?

Mer1320
11-08-2010, 10:13
Gà trống đâu kìa, e thi thấy có 2 đồng chí public rùi nha

và 1 gà tìm nhân viên kinh doanh nhưng ko nhớ link :(

ÚI nhà gà chém dữ vậy, ném đá nẹm gạch thì phải có trật tự chứ =))
PS : "lời ru buồn nghe mênh mang mênh mang sau lũy tre làng khiến lòng tôi xôn xao, ngày lấy chồng em đi qua con đê.....lấy chồng sớm làm gì để lời ru thêm buồn " (beer)

Le Hue
11-08-2010, 10:22
ÚI nhà gà chém dữ vậy, ném đá nẹm gạch thì phải có trật tự chứ =))
PS : "lời ru buồn nghe mênh mang mênh mang sau lũy tre làng khiến lòng tôi xôn xao, ngày lấy chồng em đi qua con đê.....lấy chồng sớm làm gì để lời ru thêm buồn " (beer)

---> Lấy chồng sớm để đoàn tụ gia đình...ka ka ka

hoangbazen83
11-08-2010, 11:07

Có việc cho em rồi em ơi, chỉ ăn với chơi thôi, công việc đơn giản dễ làm.....300 /1 tháng ăn ở với chủ, quần áo mặc cả ngày, 1 tháng 3 bộ quần áo mới, tiền tiêu 100 /1 ngày, nếu đi phượt lúc nào cũng có xế đẹp trai chở, tay lái chắc, quan tâm phục vụ tận tình, em xem nếu đồng ý để anh còn thu xếp nhé.

E xin chân thành cảm ơn!
Gà làm đơn
Gà cô đã kí

Không nhanh lên làm liều đi thì còn lâu mới có chỗ cho em nhé.

huonggiangf1
11-08-2010, 11:27
F1 đang tuyển bạn đồng hành đi Thái Lan 10 ngày, từ 26/7 đến 5/8/2011 để khám phá đc nhiều hơn đất nước Chùa Vàng, vì chuyến đi tháng 9 này của F1 chỉ dừng chân tại Bangkok và chỉ có 2 ngày (đúng hơn là 1,5 ngày) nên đã tự hứa với bản thân là phải quay lại. Nay lại chộp đc vé rẻ của AA nên bỏ qua thì tiếc lắm. Vé khứ hồi HAN - BKK đã bao gồm phí và thuế sân bay, cả tiền thanh toán online nữa, cũng chỉ có 48$/người thôi. F1 chỉ cần 1 người đi cùng thôi cũng được, male or female đều ok, bởi vì chuyến đi sắp tới đã chỉ có 1m rồi :((. Kêu gọi thiết tha đó.

Xu_iu
11-08-2010, 11:34
@ Xu: Tối t6 bốc thăm xế - ôm HG luôn nên em đến nhé.

Ukie Chị !
Tối t6 em Xu sẽ tái xuất Giang hồ để tìm xế cho mìn :))

kesanruoi
11-08-2010, 11:42
F1 đang tuyển bạn đồng hành đi Thái Lan 10 ngày, từ 26/7 đến 5/8/2011 để khám phá đc nhiều hơn đất nước Chùa Vàng, vì chuyến đi tháng 9 này của F1 chỉ dừng chân tại Bangkok và chỉ có 2 ngày (đúng hơn là 1,5 ngày) nên đã tự hứa với bản thân là phải quay lại. Nay lại chộp đc vé rẻ của AA nên bỏ qua thì tiếc lắm. Vé khứ hồi HAN - BKK đã bao gồm phí và thuế sân bay, cả tiền thanh toán online nữa, cũng chỉ có 48$/người thôi. F1 chỉ cần 1 người đi cùng thôi cũng được, male or female đều ok, bởi vì chuyến đi sắp tới đã chỉ có 1m rồi :((. Kêu gọi thiết tha đó.

Muốn đi cùng F1 lắm nhưng chả biết tớ có bố trí công việc đc ko ấy G ah...Tiếng Thái của tớ cũng đi chợ đc rồi đấy...hehe

huonggiangf1
11-08-2010, 11:45
Muốn đi cùng F1 lắm nhưng chả biết tớ có bố trí công việc đc ko ấy G ah...Tiếng Thái của tớ cũng đi chợ đc rồi đấy...hehe

Oh thế thì còn chần chờ gì nữa Hảo ơi, 1 năm nữa cơ mà.

hoangbazen83
11-08-2010, 12:04
2 chị em đi chung đi, Hẻo hẻo đi chợ mua cho a cái áo phông nhé, áo phông bên thái rẻ mà đẹp phết đấy, mà nhìn em cũng giống dân thái đi tốt.

kesanruoi
11-08-2010, 12:25
2 chị em đi chung đi, Hẻo hẻo đi chợ mua cho a cái áo phông nhé, áo phông bên thái rẻ mà đẹp phết đấy, mà nhìn em cũng giống dân thái đi tốt.

--------> Giống là giống thế nào anh...Dân Thái xịn đấy anh ah...hehe
@Giang: Hix, Chính vì 1 năm nữa nên mới chả biết thế nào cơ...hnay mới lên cơ quan mới. Chưa nắm bắt được tình hình nơi đây dư lào...

Mer1320
11-08-2010, 12:35
Ghê ghê F1 nhà ta đi ác quá....mà em book vé đi những 1 năm nữa mà giờ kiếm bạn đồng hành chốt sổ luôn e rằng hơi khó...(365 ngày mỗi ngày lại khác nhau lên kô chắc đc 365 ngày sắp tới kô biêt đang ở đâu luôn :D biết đâu đùng cái ngày đấy sang năm f1 lại mời nhà mình đi an bánh xu xuê=)) )

hoangbazen83
11-08-2010, 12:43
Ghê ghê F1 nhà ta đi ác quá....mà em book vé đi những 1 năm nữa mà giờ kiếm bạn đồng hành chốt sổ luôn e rằng hơi khó...(365 ngày mỗi ngày lại khác nhau lên kô chắc đc 365 ngày sắp tới kô biêt đang ở đâu luôn :D biết đâu đùng cái ngày đấy sang năm f1 lại mời nhà mình đi an bánh xu xuê=)) )

Có ăn bánh xu xê thì vé đã dặt rồi, không đi thì mất. Đành mua thêm vé để có người đi cùng thôi.

huonggiangf1
11-08-2010, 13:00
Có ăn bánh xu xê thì vé đã dặt rồi, không đi thì mất. Đành mua thêm vé để có người đi cùng thôi.

Các bác đừng nói nữa, em đang "ruột đau như cắt, nước mắt đầm đìa" đây nè. Chắc phải từ bỏ thôi. Để dành để lần sau săn tiếp vậy. Thời gian sẽ xông xênh hơn, túi cũng rủng rỉnh hơn :((.

momo
11-08-2010, 13:05
--------> Giống là giống thế nào anh...Dân Thái xịn đấy anh ah...hehe
@Giang: Hix, Chính vì 1 năm nữa nên mới chả biết thế nào cơ...hnay mới lên cơ quan mới. Chưa nắm bắt được tình hình nơi đây dư lào...
Bây giờ mới hiểu vì sao Hảo Ruồi học tiếng Thái,
Thế nào thế nào, kể chuyện cơ quan mới đi, thế mà hôm qua lại xui dại ... :))

kesanruoi
11-08-2010, 13:17
Hờ hờ...cơ quan mới có vẻ cũng khang trang....cửa sau của bộ y tế...đi đằng Núi Trúc...hnay lên phét lác tý...các anh chị bảo lên làm luôn thì lại bẩu thôi để em về xem ngày đẹp, giờ đẹp đã hè hè...nói vậy thôi: đầu tuần sau đi làm cho nó mới mẻ..tranh thủ chơi nốt mấy ngày nữa...

vava
11-08-2010, 13:18
Bây giờ mới hiểu vì sao Hảo Ruồi học tiếng Thái,
Thế nào thế nào, kể chuyện cơ quan mới đi, thế mà hôm qua lại xui dại ... :))
Hảo tỷ hôm đợi có em nữa rồi hãy kể nhé, không lại mất công kể lại lần nữa đó :)). Thick nghe chuyện cơ quan mới của tỷ

ocbong
11-08-2010, 14:00
@F1:E xin gia hạn đến sau SN phượt mà c :p
@Gà chọi:nhà mình đang thừa xế mà, a đừng hắt hủi e thế chứ :((

hoangbazen83
11-08-2010, 14:06
Hờ hờ...cơ quan mới có vẻ cũng khang trang....cửa sau của bộ y tế...đi đằng Núi Trúc...hnay lên phét lác tý...các anh chị bảo lên làm luôn thì lại bẩu thôi để em về xem ngày đẹp, giờ đẹp đã hè hè...nói vậy thôi: đầu tuần sau đi làm cho nó mới mẻ..tranh thủ chơi nốt mấy ngày nữa...

Oa có công việc mới cơ quan mới, thế mà chẳng thấy nói câu gì để anh em chúc mừng, hay tổ chức liên hoan nhẹ chứ nhỉ, à hay đợi hảo có lương tháng đầu tiên nhà gà làm bữa liên hoan nhé, hảo đồng ý đi em. Tiếc gì con lợn con đúng không.

@Gà chọi:nhà mình đang thừa xế mà, a đừng hắt hủi e thế chứ :((

A biết là thừa xế rồi, nhưng lần này đi có nhiều thứ phải mang đi lắm, chắc phải bỏ ra 2 xe để còn chở đồ nữa, không hắt hủi em đâu... chỉ cho em ra de thôi, ai bảo hay đi ăn mảnh với trai cơ.

ocbong
11-08-2010, 14:39
Ăn mảnh ji, rủ ko thèm đi đến lúc gọi lại còn đá xoay.Pó tay với a Chọi

huonggiangf1
11-08-2010, 14:41
A biết là thừa xế rồi, nhưng lần này đi có nhiều thứ phải mang đi lắm, chắc phải bỏ ra 2 xe để còn chở đồ nữa, không hắt hủi em đâu... chỉ cho em ra de thôi, ai bảo hay đi ăn mảnh với trai cơ.

Oh trông vậy mà cũng ko thừa đâu anh nhé. 15/15 rồi đấy. Chờ t6 confirm nốt thôi.

Sau đây là danh sách sơ bộ chuyến HG. Ai đi ai ko thì cho ý kiến luôn nhé:

Xế nè:

1 Gà trưởng
2 Gà Chú
3 Gà Chọi
4 Gà H'Mông
5 Gà Rều
6 Gà Condoms
7 Công Chúa
8 Gà Ròm
9 Gà Bóng
10 Gà Rambo
11 Gà Cơ bắp
12 Gà xe ôm
13 Xế Lacoste
14 Lamer
15 Sutuomanhi

Ôm nè:

1 Gà F1
2 Gà Doping
3 Lacoste
4 Ốc bông
5 Gà Tây
6 Gà Đần
7 Gà Xu
8 Funny
9 Ngọc Mít
10 Gà Ta
11 Gà Út
12 Gà Hot
13 Gà Máu (bác Toàn)
14 Gà Ruồi
15 Gà Đụt

Mọi người xem giúp em xem có thiếu ai ko nhé.

dungcmh
11-08-2010, 14:58
Nhà mình tuyển thêm xế nữa đi nhé, vì...vì... biết đâu được đấy, lại có những bất ngờ phút cuối
Nhìn danh sách ôm có vai mem có khả năng làm xế :)) vậy thôi khỏi tuyển thêm

ocbong
11-08-2010, 15:42
Kiểu này đúng là chấm mút ko nhanh là ra de thật :(

vava
11-08-2010, 15:46
VỢ chồng gà Bố không đi hả chị?

huonggiangf1
11-08-2010, 15:48
VỢ chồng gà Bố không đi hả chị?

Ko thấy bảo gì em ạ. Hỏi nhiều lần nhưng vẫn ko thấy anh ấy nói gì. Đoàn cũng đông quá nên chị ko biết làm thế nào.

ngocnl
11-08-2010, 16:06
chào nhà gà
thời gian vừa rồi bận công việc nên có hơi chậm trễ cái vụ quy hoạch
Mình xin post lên đây cái bản thiết kế sơ bộ, mọi người xem và cho ý kiến để hoàn thiện thiết kế rồi đi vào xây dựng ngôi nhà chung này của chúng ta luôn
Cấu trúc sub_box gồm 9 topic với nội dung như sau :
1. Gà Offline : Nơi thông báo về các kế hoạch họp hành, ăn chơi, sinh nhật, Offline của nhà Gà bao gồm nội dung, thời gian, địa điểm, chi phí ...
2. Gà buôn chuyện : nơi trao đổi, chém gió, buôn bán chuyện trên trời dưới biển - nó cũng chính là cái topic này đây
3. Dành cho Mem mới : giới thiệu về đàn gà, nguyên tắc và phương châm hoạt động, các quy định khi tham gia làm Gà, Form đăng kí
4. Quy định cho các chuyến đi : đây như bản hiến pháp, những quy định mà tất cả các member phải tuân theo từ khâu đăng kí tham gia chuyến đi, tổ chức chuyến đi đến những quy định khi đi trên đường (thời gian, phương tiện, kỉ luật,...)
5. Những cuộc phiêu lưu Gà : như nhật kí từ khâu chuẩn bị, rồi update thông tin trên đường từ GPRS, rồi tổng kết sau chuyến đi sẽ được đưa vào đây như 1 câu chuyện nối tiếp liên tục về những chuyến đi của đàn gà
6. Tư liệu Gà : những tài liệu, tác phẩm, hình ảnh giá trị có tác dụng kích thích khơi nguồn cảm hứng đi bụi sẽ được đưa vào đây
7. Góp ý của BẠN : nơi tiếp nhận những ý kiến xây dựng về hoạt động hay tổ chức của đàn gà từ các thành viên Phuot.com
8. Kho Gà (quản lý tài sản) : Nơi thông báo đóng quỹ, những ý kiến về xây dựng bộ đồ nghệ đi phuot của nhà gà, danh sách các tài sản Gà đã có
9. Sinh nhật gà : nơi lưu giữ những bức ảnh, những dòng cảm nhận, những lời chúc mừng sinh nhật đến các thành viên nhà Gà

Về vụ self mod ko quá quan trọng vào thời điểm này, chúng ta cứ đợi mod CVN đi nghỉ mát về sẽ trả lời nhà Gà vấn đề này, đồng thời cấp quyền cho self_mod để lên làm cảnh sát chính hiệu
trong thời gian đó, nếu xây dựng được bản thiết kế chuẩn rồi, chúng ta cùng chung tay xây dựng ngôi nhà chung trước cho khang trang, sạch sẽ rồi trao chìa khóa nhà cho ông cảnh sát sau

OK chickens ?

công nhận nhìn lộn xộn, và tên sub không trong sáng.
vd: cái mục gà offline theo mình nghĩ là mục quan trọng nhất trong sub của gà cũng như trong diễn đàn phuot. cái mục này mình nghĩ để tên Các Kế Hoạch của Gà đồng thời làm cho nó nổi bật nhất

vava
11-08-2010, 16:18
vd: cái mục gà offline theo mình nghĩ là mục quan trọng nhất trong sub của gà cũng như trong diễn đàn phuot. cái mục này mình nghĩ để tên Các Kế Hoạch của Gà đồng thời làm cho nó nổi bật nhất
Mình có thấy không trong sáng mấy đâu ta???????!
Đồng ý với ý kiến của CC: Làm cho topic 1 nổi bật nhất :D
Phần Gà cảm nhận và chia sẻ sau mỗi chuyến đi thuộc mục 5 chị HK nhỉ?
Mục 6 có khi ta đổi tên thành " Thư viện nhà Gà" cho tổng quát
The end :D

wit_eyes
11-08-2010, 16:34
Nhà mình tuyển thêm xế nữa đi nhé, vì...vì... biết đâu được đấy, lại có những bất ngờ phút cuối
Nhìn danh sách ôm có vai mem có khả năng làm xế :)) vậy thôi khỏi tuyển thêm
Nước đôi thế này biết đến 80% rồi, anh nên chuẩn bị những chữ HỦY tiếp theo cho cái plan list của anh đi là vừa

Ko thấy bảo gì em ạ. Hỏi nhiều lần nhưng vẫn ko thấy anh ấy nói gì. Đoàn cũng đông quá nên chị ko biết làm thế nào.
Em lên 2 cái deadline cho prime list và wait_list và thông báo cho mọi người trên topic luôn F1 nhé, cứ chốt danh sách list nào (chốt bằng thu tiền luôn) là ko giải quyết các yêu cầu vào ra của list đó nữa. E đã quá nhiệt tình rồi - thanks
@Gà : mọi người phải hiểu là ban tổ chức sẽ rất khó khăn trong việc sắp xế - ôm và các yếu tố khác liên quan cho nhân sự tham gia 1 chuyến đi. Giống như chuyến CB vừa rồi, đch công chúa ném đá đột ngột vào giữa mặt BTYC trong khi vừa welcome anh Toàn từ HCM bay ra đã gây khó khăn cho BTC rất nhiều. Từ nay sẽ có quy định về việc đăng ký tham gia và nội quy trên đường đi, mọi người cần tự giác tuân thủ vì tập thể để chuyến đi đc tốt đẹp

Mọi người kêu gọi giục giã đưa quy hoạch lên nhưng ko ai có ý kiến gì, cment này trôi tận về đâu rồi mới đc đchi CC kéo lên.
Tên topic ở đây cũng là ý tưởng sơ bộ trong đầu mình đưa lên để mọi người cho ý kiến sửa đổi, chủ yếu là cái khung nội dung, nó ko thể kết cấu hơn được vì cấu trúc dàn trải ngang (nên mới nhìn sẽ thấy lộn xộn) chứ ko phân tầng (mình sẽ hỏi mod xem có làm đc điều này ko )
Đến giờ mới có 1 ý kiến xây dựng - ko biết nhà gà có đồng ý với cái gọi là chung tay xây nhà mới này ko ?

hoangbazen83
11-08-2010, 16:48
Oh trông vậy mà cũng ko thừa đâu anh nhé. 15/15 rồi đấy. Chờ t6 confirm nốt thôi.

Sau đây là danh sách sơ bộ chuyến HG. Ai đi ai ko thì cho ý kiến luôn nhé:

Xế nè:

1 Vũ Kiều Hưng Gà trưởng
2 Nguyễn Văn Dũng Gà Chú
3 Đoàn Phi Hoàng Gà Chọi
4 Đỗ Tiến Quốc Gà H'Mông
5 Vũ Văn Huynh Gà Rều
6 Nguyễn Trọng Nam Gà Condoms
7 Nguyễn Lê Ngọc Công Chúa
8 Trần Phúc Hậu Gà Ròm
9 Đinh Ngọc Hải Gà Bóng
10 Lê Đức Tài Gà Rambo
11 Lê Duy Công Gà Cơ bắp
12 Lý A Sáng Gà xe ôm
13 Loke Kar Yeng xế Lacoste
14 Nguyễn Tuấn Hải Lamer
15 Đỗ Quang Tú Sutuomanhi

Ôm nè:

1 Nguyễn Hương Giang Gà F1
2 Nguyễn Thị Huyền Gà Doping
3 Trần Thị Thu Hiền Lacoste
4 Lê Hồng Nhung Ốc bông
5 Đinh Thị Vân vava Gà Tây
6 Nguyễn Thanh Vân Gà Đần
7 Trần Kim Thùy Gà Xu
8 Phan Thành Funny
9 Hà Minh Ngọc Ngọc Mít
10 Nguyễn Quang Minh Gà Ta
11 Trần Đan Phượng Gà Út
12 Nguyễn Hồng Hạnh Gà Hot
13 anh Vĩnh Toàn bạn Gà Mông
14 Lương Thanh Hảo Gà Ruồi
15 Vương Sơn Tùng Gà Đụt

Mọi người xem giúp em xem có thiếu ai ko nhé.

Đề nghị F1 sửa bài này, sau tên là dấu " - " rồi đến gà danh nhé cho đỡ loạn mắt.

huonggiangf1
11-08-2010, 17:25
Hic em copy paste tu file excel sang nen no the. Toi ve e sua, bo het ten that di, chi de ga danh hc nick thoi. Ok?

wit_eyes
11-08-2010, 17:30
Đề nghị F1 sửa bài này, sau tên là dấu " - " rồi đến gà danh nhé cho đỡ loạn mắt.
acac, potay với đchi Gà Chọi này
theo mình thì tốt nhất là bỏ tên mọi người đi, những danh sách public lên diễn đàn chỉ cần điểm danh bằng Gà Danh là được rồi, mọi người thấy sao ?
Từ vụ tổ chức Phan mình cũng đã hạn chế đưa các thông tin cá nhân của bản thân và mọi người nên 1 diễn đàn mà ai cũng có thể vào xem như thế này để tránh rủi ro đến mức tối thiểu. Có thể mng nghĩ mình bị bệnh nghề nghiệp nhưng điều này ko thể lường trước đc đâu

nghe_iuiu
11-08-2010, 18:03
Chuẩn bị nhà gà lại có người uống rượu thay cho nước lọc rồi. Vào chết với mình, khong say không về nhé hehe.
chết chết, e có biết uống rượu đâu, chắc khoảng "3say chưa chai ý mà" nghe bác bảo vậy e camơrun lắm

Kakaka k biết uống rượu thế nào chứ mà cứ như gà Chọi với gà Chú thì đúng là ko say k về :))
chết chết, e có biết uống rượu đâu, chắc khoảng "3say chưa chai ý mà" nghe bác bảo vậy e camơrun lắm

-->> bệnh này cứ vô nhà gà đi em, dễ chữa lắm, để cho mỗi gà mổ cho 1 phát là khỏi, mà không khỏi ngay thì dần dần sẽ khỏi, hnay chưa khỏi ngày mai khỏi, ngày mai chwa khỏi ngày kia khỏi,... nói chung là mor đến khi nào khỏi thì vẫn mổ tiếp :))

được mọi người chào đón thế này em thấy tự tin lên bao nhiêu là nhiều.

cả nhà ơi cho em hỏi chút là mọi người đang sôi nổi bàn vụ đi HG phải k? em muốn tham gia mà k biết bắt đầu tìm hiểu những vấn đề liên quan từ đâu. có ai giúp em với

huonggiangf1
11-08-2010, 20:46
cả nhà ơi cho em hỏi chút là mọi người đang sôi nổi bàn vụ đi HG phải k? em muốn tham gia mà k biết bắt đầu tìm hiểu những vấn đề liên quan từ đâu. có ai giúp em với

Tối t6 nhà Gà có buổi off để chốt danh sách và thu tiền đặt gạch vụ HG này, nếu chị quan tâm và muốn tham gia thì thu xếp công việc đến buổi off nhé. Biết đâu có ôm nào bỏ cuộc... tất nhiên nhà Gà ko ai muốn điều này cả, nhưng nếu có ai đó ko thể đi được thì đành phải chịu thôi. Danh sách đã có ở trang 38 chị quay lại nghía qua nhé. Welcome chị.

huonggiangf1
11-08-2010, 21:00
Em lên 2 cái deadline cho prime list và wait_list và thông báo cho mọi người trên topic luôn F1 nhé, cứ chốt danh sách list nào (chốt bằng thu tiền luôn) là ko giải quyết các yêu cầu vào ra của list đó nữa. E đã quá nhiệt tình rồi - thanks

Deadline là tối t6 tất cả các mem (trừ Ốc đã có thông báo trước) đều phải trả lời có/không bằng cách đặt gạch 500k (số tiền này nộp cho Doping thủ quỹ) để BTC làm cơ sở xem có thể add các bạn mới đang nằm trong waitlist ngoài danh sách dưới đây hay ko.

Xế:

1 Gà trưởng
2 Gà Chú
3 Gà Chọi
4 Gà H'Mông
5 Gà Rều
6 Gà Condoms
7 Công Chúa
8 Gà Ròm
9 Gà Bóng
10 Gà Rambo
11 Gà Cơ bắp
12 Gà xe ôm
13 Xế Lacoste
14 Lamer
15 Sutuomanhi

Ôm:

1 Gà F1
2 Gà Doping
3 Lacoste
4 Ốc bông
5 Gà Tây
6 Gà Đần
7 Gà Xu
8 Funny
9 Ngọc Mít
10 Gà Ta
11 Gà Út
12 Gà Hot
13 Gà Máu (bác Toàn)
14 Gà Ruồi
15 Gà Đụt

@ nghe_iuiu: tên chị đã nằm trong waitlist nên tối t6 chị đi off để khẳng định mình có thể tham gia hay ko nhé.
@ Lacoste: tương tự đối với chị bạn của chị nhé. có thể mời chị ý đi off nếu chị ấy đi đc chị ạ.
@ Hạnh Hot: em confirm cho chị sớm
@ CC: anh cũng confirm cho em trước tối t6 nhé.

nghe_iuiu
11-08-2010, 22:54
Deadline là tối t6 tất cả các mem (trừ Ốc đã có thông báo trước) đều phải trả lời có/không bằng cách đặt gạch 500k (số tiền này nộp cho Doping thủ quỹ) để BTC làm cơ sở xem có thể add các bạn mới đang nằm trong waitlist ngoài danh sách dưới đây hay ko.

Xế:

1 Gà trưởng
2 Gà Chú
3 Gà Chọi
4 Gà H'Mông
5 Gà Rều
6 Gà Condoms
7 Công Chúa
8 Gà Ròm
9 Gà Bóng
10 Gà Rambo
11 Gà Cơ bắp
12 Gà xe ôm
13 Xế Lacoste
14 Lamer
15 Sutuomanhi

Ôm:

1 Gà F1
2 Gà Doping
3 Lacoste
4 Ốc bông
5 Gà Tây
6 Gà Đần
7 Gà Xu
8 Funny
9 Ngọc Mít
10 Gà Ta
11 Gà Út
12 Gà Hot
13 Gà Máu (bác Toàn)
14 Gà Ruồi
15 Gà Đụt

@ nghe_iuiu: tên chị đã nằm trong waitlist nên tối t6 chị đi off để khẳng định mình có thể tham gia hay ko nhé.
@ Lacoste: tương tự đối với chị bạn của chị nhé. có thể mời chị ý đi off nếu chị ấy đi đc chị ạ.
@ Hạnh Hot: em confirm cho chị sớm
@ CC: anh cũng confirm cho em trước tối t6 nhé.okie F1. tối thứ 6 là 14/8 này phải không? chị sẽ có mặt. àh địa điểm thế nào vậy? tại mới vào nên cứ lò mò bập bõm về thông tin quá cơ

hautp
11-08-2010, 22:55
ôi ôi , 30 người cơ á , vui quá đi mất !

Nguyen Thi Huyen
11-08-2010, 23:19
Hi cả nhà! Mình vừa chuyển khoản mua lều. Chắc khoảng T7 lều sẽ có tại Hà Nội. Chuyển tiền xong phải post lên cho cả nhà luôn :D
Xác nhận chuyển khoản liên ngân hàng

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/xacnhanchuyenkhoanliennganhang.jpg

Ke ke! Nhân tiện Doping gửi chi tiết thu - chi quỹ chung nhé!

Thu
https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/qug.jpg

Chi
https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/chiqug.jpg
Tổng thu: 3.180k
Tổng Chi:1.895k
Tồn : 1,285 k

Có vấn đề gì mọi ng liên hệ với Doping nhé!

ocbong
11-08-2010, 23:31
TIN HOT GIỜ CHÓT Gà ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :D
Lại một vụ ăn chơi thâu đêm với những hoạt động rất chi là tao nhã "Ngắm sao băng - Chợ hoa buổi sớm - Chào cờ chào ngày mới" ^^
Tgian: 21g30 ngày 12/08/2010 đến 7g ngày 13/08/2010 :D
Địa điểm: có 2 địa điểm đc đưa ra * MỸ ĐÌNH: rộng thoáng, có thể chứa đc nhiều FC
* CẦU VĨNH TUY: cao thoáng thuận tiện ngắm sao và đêm thắp đèn khá lãng mạn (tạo đk cho 1 số gà nhé :p) nhưng việc
sắp FC có chút khó khăn
=> Vote để chọn địa điểm nhé :)
Chương trình: - Tụ tập chém gió thành bão,
- Tập chicken dance (Gà trưởng down clip dạy nhảy nhé đề phòng trường hợp giáo viên Nhàn ko thể lên lớp)
- Chơi trò chơi (L'coxt đã gợi ý rất nhiều trò trong vụ CB giờ là lúc chơi thôi :)) )
- Nạp năng lượng ( có thực mới vực đc máu :p )
- Ngắm sao băng
- Đi chợ hoa
- Chào cờ ở Lăng Bác
- Ăn sáng (cả chuồng rất nhớ vụ phở mà gà xe ôm hứa ^^)
Danh sách:
1 Gà trưởng
2 Gà F1
3 Gà Doping
4 Sutuomanhi
5 Lacoste
6 Lamer
7 Gà tây
8 Gà dần
9 Gà cô
10 Gà cơ bắp
11 Gà rambo
12 Gà xe ôm
13 Gà bóng
14 Gà dụt
15 Funny
16 Công chúa
17-18-19 đã có người đặt FC :))
Những gà còn lại yêu cầu trả lời có hay ko TRƯỚC 12G TRƯA 12/08/2010
Phân công công tác chuẩn bị:
Lương thực, thực phẩm: Doping, F1, ốc bông, "Phi Hồng phu nhân"
Âm thanh ánh sáng clip: Gà trưởng,Lamer, "Phi Hồng",
Trò chơi: Lacost
Bạt: A.cồng cồng
Nhiếp ảnh gia: Công chúa
Giáo viên chicken dance: Nhàn tỷ tỷ

THÔNG BÁO ĐẾN ĐÂY XIN HẾT ^^ CÒN CHỜ GÌ NỮA NÉM GẠCH VÀ CHÉM THÔI =))

duycong8282
11-08-2010, 23:42
TIN HOT GIỜ CHÓT Gà ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :D
Lại một vụ ăn chơi thâu đêm với những hoạt động rất chi là tao nhã "Ngắm sao băng - Chợ hoa buổi sớm - Chào cờ chào ngày mới" ^^
Tgian: 21g30 ngày 12/08/2010 đến 7g ngày 13/08/2010 :D
Địa điểm: có 2 địa điểm đc đưa ra * MỸ ĐÌNH: rộng thoáng, có thể chứa đc nhiều FC
* CẦU VĨNH TUY: cao thoáng thuận tiện ngắm sao và đêm thắp đèn khá lãng mạn (tạo đk cho 1 số gà nhé :p) nhưng việc
sắp FC có chút khó khăn
- Tập chicken dance (Gà trưởng down clip dạy nhảy nhé đề phòng trường hợp giáo viên Nhàn ko thể lên lớp)
- Chơi trò chơi (L'coxt đã gợi ý rất nhiều trò trong vụ CB giờ là lúc chơi thôi :)) )
- Ngắm sao băng
- Đi chợ hoa
- Chào cờ ở Lăng Bác
Danh sách:
1 Gà trưởng
2 Gà F1
3 Gà Doping
4 Sutuomanhi
5 Lacoste
6 Lamer
7 Gà tây
8 Gà dần
9 Gà cô
10 Gà cơ bắp
11 Gà rambo
12 Gà xe ôm
13 Gà bóng
14 Gà dụt
15 Funny
16 Công chúa

Đang bị cấm vận mà vẫn máu đi chơi ah cao to đen thơm, cầu vĩnh tuy la không được roi tập trung ở đó công an hỏi ngay

lamer
11-08-2010, 23:43
Rất chi tiết và rõ ràng, xin cảm ơn Ốc nhé. (c)
Ơ, nút Thanks đâu nhỉ (beer)

kesanruoi
11-08-2010, 23:48
Bệnh của bọn Gà này nặng lắm rồi...khó chữa lắm rồi....
ah mà Funny là ai vậy cả nhà?...trc cũng thấy F1 đưa tên giờ cũng thấy Ốc đưa tên...huhu..thông cảm, nhà em ít update

huonggiangf1
11-08-2010, 23:53
Chị ở đâu cũng được. Ra Mỹ Đình đi, còn thả diều được nữa, mệt thì còn nằm ườn ra ngắm trời nữa. :)

ocbong
11-08-2010, 23:56
Chụp ảnh SN đứng cạnh Funny mà còn hỏi ai, C.Ruồi ơi là chị Ruồi

ocbong
11-08-2010, 23:57
@Lamer: A ơi thế a vote địa điểm nào vậy ? Mà a nhớ tiện đường qua MK để tiết kiệm chỗ để xe nhé :p

ocbong
11-08-2010, 23:59
A.Tài vừa phản hồi đề nghị A.Công qu nhà xin phép để phụ huynh cho đi qua đêm :D vậy gửi gắm A.Tài cho a nhé ^^

kesanruoi
12-08-2010, 00:00
Ơ thế ah...chẹp chẹp mình lại còn nhận cả quà của ngta nữa... (chết dở) mấy hồi cứ tưởng nick chi ấy là wishes...hí hí sorry chị Făn nì nha

lamer
12-08-2010, 00:03
@Lamer: A ơi thế a vote địa điểm nào vậy ? Mà a nhớ tiện đường qua MK để tiết kiệm chỗ để xe nhé :p

Ốc ít đi với mọi người, ngồi nhà tự kỷ nên cũng viết đc nhiều điều hay hay nhỉ =))

huonggiangf1
12-08-2010, 00:13
Cả buổi tối F1 trông nhà 1m tiếp 4 khách, giờ nửa đêm rồi nhà lại đông như trảy hội. Bó tay với gà thật!

There are currently 15 users browsing this thread. (10 members and 5 guests)

1. huonggiangf1
2. wishes2004
3. wit_eyes
4. ocbong+
5. Nguyen Thi Huyen+
6. lamer
7. amasawa
8. nem_162
9. vava+
10. nghe_iuiu

wishes2004
12-08-2010, 00:21
@Ga ruoi: hì... hông sao! Tại chưa gặp nhiều nên nhầm lẫn trồng trọt là phình phường ^^
@all: Về cầu: thì k nơi nào Funny thấy hơn cầu Long Biên nhưng cầu nì muốn ngồi đông đông thì pải kiếm chỗ rộng. Chỗ rộng mà tự sướng k muốn ngồi quán nào thì pải tầm 24h mới có chỗ để trải bạt. Muốn rộng, thoáng, đẹp, k bị ai hỏi thăm thì F thấy khu bến Hàn Quốc chỗ công viên nước là ok. Giờ không biết còn Sen k nữa nhưng ở đó có Sen rất nhiều. Chắc nhiều ng biết nơi này rồi ^^. Hoặc dọc đường sát Hồ Tây (song song với Thụy Khê) chỗ ngồi cũng ok lắm. Đường đẹp, vô cùng mát mẻ luôn :). Những nơi này thì chẳng thấy công an hỏi thăm bao giờ :D

Sutuomanhi
12-08-2010, 00:52
Thân gửi toàn thể anh chị em trong nhà gà, em là một đứa mà mới một tháng trước thôi em chưa còn biết đến từ " phượt" có nghĩa là gì, cũng may nhờ có lamer mà em làm quen được với mọi người và được kết nạp vào đàn gà. Do đó, nếu trong quá trình em tham gia sinh hoạt nhóm với cả đàn mà em có gì sơ suất, có gì còn yếu kém, non nớt thì mong các gà nhà ta giúp đỡ chỉ bảo. Em xin rút kinh nghiệm trong thời gian vừa qua nếu có gì làm phật lòng mọi người hay làm ảnh hưởng đến tập thể chung của đàn, em xin cảm ơn!
Đỗ Quang Tú

nem_162
12-08-2010, 00:53
- Ngắm sao băng

--> cháu thấy giang hồ đồn đại là đợt này miền Bắc trời âm u, mưa nhiều nên khả năng ngắm mua sao băng là rất thấp Cô ạ. Nhưng mà cháu cũng chỉ đưa thông tin dự báo thế thôi chú biết thừa ngắm sao băng cũng chỉ là ... cái cớ cho Gà tụ tập mà thôi, he he :D

@ all: có nhóm đang cần tuyển 1 ôm đi cung Tây Yên Bái giống Gà Trưởng và F1 đã đi đợt vừa rồi kìa, nhà mình có ai máu me thì đi luôn cho sướng! Link ở đây ạ https://www.phuot.vn/threads/10111-C%E1%BA%A7n-tuy%E1%BB%83n-1-%C3%B4m-%C4%91i-T%C3%A0-Xi-L%C3%A1ng-H%C3%A1ng-T%E1%BA%BF-Ch%C6%A1-cu%E1%BB%91i-tu%E1%BA%A7n-n%C3%A0y-13-8-15-8

Sutuomanhi
12-08-2010, 01:18
[QUOTE=nem_162;234074, hê hê, để em chỉ cho anh thấy anh "có gì sơ suất" nhé! - Cái câu em in đậm ấy, anh thử đọc lại xem có "non nớt" ko: anh cảm ơn vì vừa qua có làm phật lòng mọi người à :D[/QUOTE]

ặc cô bé này chém anh ghê quá :(, nhưng có lẽ em chỉ giỏi văn chém thôi mà văn học phân tích câu thì hơi kém nhỉ =)), học hành thế hỏng hết, ở đây là anh xin cám ơn cho sự " chỉ bảo giúp đỡ" của mọi người.;). (Em chém lúc khác nha, please);)

nem_162
12-08-2010, 01:22
ặc cô bé này chém anh ghê quá :(, nhưng có lẽ em chỉ giỏi văn chém thôi mà văn học phân tích câu thì hơi kém nhỉ =)), học hành thế hỏng hết, ở đây là anh xin cám ơn cho sự " chỉ bảo giúp đỡ" của mọi người.;). (Em chém lúc khác nha, please);)

--> em là em rất thích cái từ please của anh nhá! OK thôi, để em xóa luôn những gì em chém!

ngocnl
12-08-2010, 01:50
Nước đôi thế này biết đến 80% rồi, anh nên chuẩn bị những chữ HỦY tiếp theo cho cái plan list của anh đi là vừa

@Gà : mọi người phải hiểu là ban tổ chức sẽ rất khó khăn trong việc sắp xế - ôm và các yếu tố khác liên quan cho nhân sự tham gia 1 chuyến đi. Giống như chuyến CB vừa rồi, đch công chúa ném đá đột ngột vào giữa mặt BTYC trong khi vừa welcome anh Toàn từ HCM bay ra đã gây khó khăn cho BTC rất nhiều. Từ nay sẽ có quy định về việc đăng ký tham gia và nội quy trên đường đi, mọi người cần tự giác tuân thủ vì tập thể để chuyến đi đc tốt đẹp

Mọi người kêu gọi giục giã đưa quy hoạch lên nhưng ko ai có ý kiến gì, cment này trôi tận về đâu rồi mới đc đchi CC kéo lên.
Tên topic ở đây cũng là ý tưởng sơ bộ trong đầu mình đưa lên để mọi người cho ý kiến sửa đổi, chủ yếu là cái khung nội dung, nó ko thể kết cấu hơn được vì cấu trúc dàn trải ngang (nên mới nhìn sẽ thấy lộn xộn) chứ ko phân tầng (mình sẽ hỏi mod xem có làm đc điều này ko )
Đến giờ mới có 1 ý kiến xây dựng - ko biết nhà gà có đồng ý với cái gọi là chung tay xây nhà mới này ko ?
Bác nên đặt cái việc làm "kết cấu" cái sub thành một topic riêng. việc quan trọng nhất, bác ném vào chỗ này thì đá chưa ném trúng đầu là đúng rồi.
Nếu bác lập thành 1 topic mọi người sẽ chém tập trung ra tấm ra món ra việc chứ ko phải để bác bực mình đâu.E cũng nghĩ đc cái kết cấu đợi có chỗ ném cho nó tập trung

Sutuomanhi
12-08-2010, 02:53
Cuối cùng, nếu cậu muốn kiểm tra tốc độ trong chuyến đi tới, hãy xin phép ôm của cậu trước, nếu ôm của cậu vẫn đồng ý, đoàn sẽ xuất quỹ mua bảo hiểm cho riêng 2 người

Mình ko lấy tư cách gà trưởng yêu cầu cậu rút lui
Chỉ mong cậu đừng làm ảnh hưởng đến đoàn
Cảm ơn commend của Gà trưởng, sau một hồi suy nghĩ, mình thấy mình cần có thêm thời gian suy ngẫm lại xem mình đang đi phượt là vì cái gì, sở thích, đam mê hay thành tích.... Vì vậy mình xin được rút tên mình ra khỏi danh sách chuyến đi Hà giang sắp tới, chúc cả đoàn có chuyến đi thành công tốt đẹp, xin cảm ơn!
Đỗ Quang Tú
( sorry ôm ! )

duycong8282
12-08-2010, 07:37
A.Tài vừa phản hồi đề nghị A.Công qu nhà xin phép để phụ huynh cho đi qua đêm :D vậy gửi gắm A.Tài cho a nhé ^^

cái vụ này anh không biết nhe

dungcmh
12-08-2010, 08:06
TIN HOT GIỜ CHÓT Gà ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Tgian: 21g30 ngày 12/08/2010 đến 7g ngày 13/08/2010
sắp FC có chút khó khăn
- Ngắm sao băng
- Đi chợ hoa
- Chào cờ ở Lăng Bác
Danh sách:
1 Gà trưởng
2 Gà F1
3 Gà Doping
4 Sutuomanhi
5 Lacoste
6 Lamer
7 Gà tây
8 Gà dần
9 Gà cô
10 Gà cơ bắp
11 Gà rambo
12 Gà xe ôm
13 Gà bóng
14 Gà dụt
15 Funny
16 Công chúa

Cáo bi giờ nhận chức phát ngôn viên rùi này :))
Gà nhà ta tụ tập ở Mỹ ĐÌnh hoặc Hồ Tây, chứ mà cầu VT thì k ổn đâu. Hay là kéo về HP, ra DS vừa ngắm sao băng vừa nghe sóng biển :D

Phi Hồng phu nhân là ai vậy e

ocbong
12-08-2010, 08:28
@Sutuomanhi: suy nghĩ lại hồi nữa anh ơi
@A.Cồng Cồng: giờ a bít rồi đó, trách nhiệm năngh nề nhưng mong a hoàn thành tốt nhiệm vụ :D
@Sói: a bít Phi hồng mà ko bít Phi hồng phu nhân thì thật là ...

dungcmh
12-08-2010, 08:51
@Sutuomanhi: suy nghĩ lại hồi nữa anh ơi
@A.Cồng Cồng: giờ a bít rồi đó, trách nhiệm năngh nề nhưng mong a hoàn thành tốt nhiệm vụ :D
@Sói: a bít Phi hồng mà ko bít Phi hồng phu nhân thì thật là ...

Chắc là vợ chồng Hoàng :D sao bảo Hoàng hnay có SN bố không đi được, kaka con với cả cháu

ocbong
12-08-2010, 08:55
Vợ chồng A.Hoàng có đi SN bố ko đi đc nên nhờ Vợ chồng Phi Hồng thay mặt tham gia như vụ CB gà trưởng ko đi đc nhờ bạn T đại diện đó Sói :D Tự nhiên thấy Sói ngây thơ thế nhỉ =))

wit_eyes
12-08-2010, 09:56
Bác nên đặt cái việc làm "kết cấu" cái sub thành một topic riêng. việc quan trọng nhất, bác ném vào chỗ này thì đá chưa ném trúng đầu là đúng rồi.
Nếu bác lập thành 1 topic mọi người sẽ chém tập trung ra tấm ra món ra việc chứ ko phải để bác bực mình đâu.E cũng nghĩ đc cái kết cấu đợi có chỗ ném cho nó tập trung

Kiêu chưa kìa, phải có chỗ trang trọng mới chịu đưa ra ý tưởng
Đặt nhiều hi vọng vào cái "kết cấu" của CC (giống như những tấm ảnh và bản thiết kế logo của bác này bao giờ cũng rất đc công nhận) em xin lập topic Quy Hoạch và tìm khẩu hiệu cho Sub_box
Em mời bác CC và nhà gà vào chỗ này (https://www.phuot.vn/threads/10125-Quy-Hoạch-và-Tìm-Khẩu-Hiệu-cho-sub_box-Gà-đi-bụi-VN) :Dam để bàn về việc xây nhà nhé

momo
12-08-2010, 10:01
Ô ô, why mà thế! Tớ thâý tôị lôĩ cuả bác ấy hơn các gà khác chủ yếu ở chỗ chém và NỔ quá ác - khả năng là vì quá phê -, chứ cái vụ HG vưà rôì đưá nào chả nông nôỉ như nhau.
(1 là vì đang dùng điện thoaị, 2 là k theo dõi được diễn đàn cả chục giờ qua nên có gì bất cập nhật bỏ quá nhe)
)

Nguyen Thi Huyen
12-08-2010, 10:19
Trời mưa gió như thế này ko biết làm sao đấy? Tối nay như thế nào đấy?
Chẹp! :(

hoangbazen83
12-08-2010, 10:32
Cảm ơn commend của Gà trưởng, sau một hồi suy nghĩ, mình thấy mình cần có thêm thời gian suy ngẫm lại xem mình đang đi phượt là vì cái gì, sở thích, đam mê hay thành tích.... Vì vậy mình xin được rút tên mình ra khỏi danh sách chuyến đi Hà giang sắp tới, chúc cả đoàn có chuyến đi thành công tốt đẹp, xin cảm ơn!
Đỗ Quang Tú
( sorry ôm ! )

Cũng nên đặt mình vào ý nghĩ của người khác nữa tú a. Việc tú đi hay ở lại là do toàn quyền tú quyết định. Mọi người thì lúc nào cũng mong đã là 1 nhóm thì càng đông càng vui, đã đi chung 1 cung đường thì muốn cùng nhau đi chung nhiều cung đường khác nữa, biết là chơi nhóm thế này nhất là lại đông nữa không thể lúc nào cũng có thể lấy lòng mọi người hết được, trong nhóm lúc nào chẳng có người thích mình, quí mình, hay ghét mình nữa, thôi theo H dẹp bỏ mọi chuyện đi, chuyến đi CB vừa xong đã cho nhà gà rất kinh nghiệm mà cần phải nhớ. Nhưng mình lớn nên giải quyết theo kiểu của người lớn. Không nên giận dỗi vậy, tất cả mọi người đều hiểu nhau mà.

ocbong
12-08-2010, 10:37
Trời mưa gió như thế này ko biết làm sao đấy? Tối nay như thế nào đấy?
Chẹp! :(

Chị này hỏi ... thế nào là thế nào, đã lên plan là làm chứ sao :D

hoangbazen83
12-08-2010, 10:59
A không đi nhưng theo anh đã lên kế hoạch là phải làm.

Nguyen Thi Huyen
12-08-2010, 11:00
A không đi nhưng theo anh đã lên kế hoạch là phải làm.

Sao Anh lại ko đi! Đừng có chém!

Em thì chắc chắn cũng sẽ đi, vì đằng nào cũng xin phép rồi mà :D

Cầu trời mưa từ h đến chiều thôi! Tối ko mưa tạnh ráo :D

huonggiangf1
12-08-2010, 11:03
Sao Anh lại ko đi! Đừng có chém!

Em thì chắc chắn cũng sẽ đi, vì đằng nào cũng xin phép rồi mà :D

Cầu trời mưa từ h đến chiều thôi! Tối ko mưa tạnh ráo :D

Em này, anh Hoàng phải đi SN papa đó ko nhớ à. Phi Hồng đi thay rồi.

ocbong
12-08-2010, 11:12
Đấy Sói và Doping theo gương chị F1 đi nhé,đọc là phải đọc kĩ, ngĩ là phải nghĩ sâu =))

huonggiangf1
12-08-2010, 11:14
Đấy Sói và Doping theo gương chị F1 đi nhé,đọc là phải đọc kĩ, ngĩ là phải nghĩ sâu =))

Chị là chị like lắm cái plan của em. Rất chi tiết cụ thể. Có triển vọng lắm đó. Mọi người thấy sao nếu F1 đề cử em Ốc là trợ lý của thư ký? :D

Nguyen Thi Huyen
12-08-2010, 11:22
Chị là chị like lắm cái plan của em. Rất chi tiết cụ thể. Có triển vọng lắm đó. Mọi người thấy sao nếu F1 đề cử em Ốc là trợ lý của thư ký? :D

Ok luôn! :D. ke ke!
Dạ h thì Em đã hiểu là Anh Hoàng ko đi nhưng Hồng Phi và phu nhân Hồng Phi sẽ có mặt :))

duycong8282
12-08-2010, 11:29

về cài khoản nghĩ sâu thì nhà gà thua em ( CAO TO ĐEN THƠM) hết ah:Dam:Dam

hoangbazen83
12-08-2010, 11:39
Ai sẽ trich lương để trả cho trợ lí của thư kí hả.

L'coxt
12-08-2010, 11:40

Tối nay để chơi trò chơi, mọi người ai có khăn rằn thì vui lòng mang theo nhé, để bịt mắt (bắt sâu), buộc chân (đi 2 người 3 chân) và buộc 1 số thứ khác nếu điều kiện cho phép chơi thêm các trò khác. Thanh kiu :D.

momo
12-08-2010, 12:00
Sao các gà đại gia thế, lập lắm topic thế.
Theo momo thì, quy hoạch phải để ý đến:
- Trước hết phải cùng nhau quyết định xem có các nội dung nào quan trọng và lớn nhất, không chồng chéo, không bỏ sót (nhiều).
- Cân đối khối lượng dự kiến của mỗi topic.
- Xem xét mức độ độc lập, mức độ quan trọng về nội dung.
(2 điều trên để xem xét nên gộp - tách các topic ra sao cho hợp lý)
- Mỗi topic đều được sử dụng / hoặc phải có ý nghĩa lâu dài.
Việc có thế bố trí theo kiểu hình cây ( kiểu như trong sub có sub- sub đó) có thể được hay không cũng phải có thông tin trước không thì mai làm sao mà chém cho ra được.

nghe_iuiu
12-08-2010, 12:08
Đỗ Quang Tú
( sorry ôm ! )

Cũng nên đặt mình vào ý nghĩ của người khác nữa tú a. Việc tú đi hay ở lại là do toàn quyền tú quyết định. Mọi người thì lúc nào cũng mong đã là 1 nhóm thì càng đông càng vui, đã đi chung 1 cung đường thì muốn cùng nhau đi chung nhiều cung đường khác nữa, biết là chơi nhóm thế này nhất là lại đông nữa không thể lúc nào cũng có thể lấy lòng mọi người hết được, trong nhóm lúc nào chẳng có người thích mình, quí mình, hay ghét mình nữa, thôi theo H dẹp bỏ mọi chuyện đi, chuyến đi CB vừa xong đã cho nhà gà rất kinh nghiệm mà cần phải nhớ. Nhưng mình lớn nên giải quyết theo kiểu của người lớn. Không nên giận dỗi vậy, tất cả mọi người đều hiểu nhau mà.

k hiểu là đang có chuyện j đang diễn ra,nhưng em đồng ý với bác H là Tú k nên phản ứng theo cách đó.

Mrdungvanle8x
12-08-2010, 12:15
Buồn ra riết khi biết tin đoàn đi Hà Giang đã chốt quân số. Ấp ủ kế hoạch hơn 1 tháng nay rồi mà ko đc đi thế mới chán
Chị ocbong ơi tối nay nhà gà đi ngắm sao cho em 1 xuất với nhé
luc nay em pm chi huonggiangf1 chị ấy bảo viết 1 bài để chi add em. Chị add em vào danh sách giúp em nhé!
Cảm ơn chị nhiều nhiều. à tí nữa em al0 cho chị hỏi chi tiết nhé.

kesanruoi
12-08-2010, 12:31
Cái 1 bài mà chị F1 nói ấy...là cái bài giới thiệu về bản thân em cho mọi người được biết, form đâu đấy hình như ở trang 1 ý em ah... chứ ko fai là 1 bài chào hỏi kiểu này đâu...welcome em

ocbong
12-08-2010, 12:40
về cài khoản nghĩ sâu thì nhà gà thua em ( CAO TO ĐEN THƠM) hết ah:Dam:Dam

Nghĩ được sâu vậy cũng nhờ công đào tạo của ace mà ko thể ko kể đến "Hiệu Trưởng", mà e nghĩ sâu đâu đáng lo bằng "suy nghĩ nông nổi mà lại ham thực hành" =)) ( ai sợ ai đọ đao luôn :p )

Đã add e Mrdungvanle8x nhé, thank wish đã gợi ý đường HQ nhưng chỗ đó "tối lắm" con bọ gì nhỏ nhỏ cứ lao thẳng vào mặt ý mà ngta lại hay "đóng film" tớ sợ gà nhà mình lại "ham học hỏi" quá thì chết =)) thế nên chốt địa điểm MỸ ĐÌNH nhé :x

nem_162
12-08-2010, 12:48
Cái 1 bài mà chị F1 nói ấy...là cái bài giới thiệu về bản thân em cho mọi người được biết, form đâu đấy hình như ở trang 1 ý em ah... chứ ko fai là 1 bài chào hỏi kiểu này đâu...welcome em

--> bạn mrdungvanle8x này đã có form rồi chị ạ, từ ngày nảo ngày nào rồi ấy. Nhưng có lẽ vì đúng như bạn ấy tự thú là khả năng chém gió hơi kém nên ko thấy có ý kiến gì từ sau bài đăng ký ấy nữa -> ko gây được sự chú ý ngay từ đầu. Có phải ai cũng có khả năng thu hút dư luận như bạn di4phuong và vage thuở nào đâu :T

huonggiangf1
12-08-2010, 12:49

Em này làm form rồi Hảo ạ, nhưng chưa đi off lần nào. Hôm nay xem thế nào.

Mrdungvanle8x
12-08-2010, 12:51
Bài giới thiệu về bản thân em viết cách đây gần 2 tuần rồi, nhưng vì mấy buổi off trước em ko đi đc lên ko đc lên phải báo danh lại cho chị ocbong add lại tên>

ocbong
12-08-2010, 12:55
Thư kí nhà gà pro lắm nhớ e đấy chứ, còn c chân lon ton khi thư kí bận thôi :D

Mrdungvanle8x
12-08-2010, 13:05
Đêm nay sống chết em phải đi, mấy làn off rồi ko đi đc thế là bị hụt xuất đi HG buồn ơi là buồn:((

ocbong
12-08-2010, 13:08
Đêm nay sống chết em phải đi, mấy làn off rồi ko đi đc thế là bị hụt xuất đi HG buồn ơi là buồn:((
Sống thì hãy ra e nhé, nhà c sợ ma lắm :)) welcome e ^^

ocbong
12-08-2010, 13:10
NOTE: NHÀ MÌNH TỐI ĐI MẶC ÁO ĐỒNG PHỤC NHÉ :x

Mrdungvanle8x
12-08-2010, 13:17
Chị ocbong oi chi cho em nick yahoo cua chị đc ko, em add có gì em còn hỏi đc :d

duycong8282
12-08-2010, 13:22
Chị ocbong oi chi cho em nick yahoo cua chị đc ko, em add có gì em còn hỏi đc :d

thư ký ốc cho anh nick với để thỉnh thoang còn đọ dao kéo chứ :p

duycong8282
12-08-2010, 13:28
ngta lại hay "đóng film" tớ sợ gà nhà mình lại "ham học hỏi" quá thì chết thế nên chốt địa điểm MỸ ĐÌNH nhé :x
em ốc là người đầu tiên thích học hỏi cho ma xem phải không nhà gà

hoangbazen83
12-08-2010, 13:52

Được đấy em ạ, sống chết cũng phải đi vì sống được mấy tí, chơi hết mình, xả láng cuộc đời đi.

ocbong
12-08-2010, 13:56
ngta lại hay "đóng film" tớ sợ gà nhà mình lại "ham học hỏi" quá thì chết thế nên chốt địa điểm MỸ ĐÌNH nhé :x
em ốc là người đầu tiên thích học hỏi cho ma xem phải không nhà gà

Người đâu tiên thích học và hỏi thôi chứ vụ thực hành e nhường a với A.Tài =)) ko có a là phụ huynh A.Tài ko cho đi qua đêm đâu đấy a nhớ nhé :D

Ly A Sang
12-08-2010, 17:47
Thân gửi toàn thể anh chị em trong nhà gà, em là một đứa mà mới một tháng trước thôi em chưa còn biết đến từ " phượt" có nghĩa là gì, cũng may nhờ có lamer mà em làm quen được với mọi người và được kết nạp vào đàn gà. Do đó, nếu trong quá trình em tham gia sinh hoạt nhóm với cả đàn mà em có gì sơ suất, có gì còn yếu kém, non nớt thì mong các gà nhà ta giúp đỡ chỉ bảo. Em xin rút kinh nghiệm trong thời gian vừa qua nếu có gì làm phật lòng mọi người hay làm ảnh hưởng đến tập thể chung của đàn, em xin cảm ơn!
Đỗ Quang Tú

Mình không biết gì cả mới có 1ngay ko lên mang mà lắm chuyện thế
Tú như thế là chưa được đã là gà rồi thì sẽ là gà không thể là vịt được
Đàn gà không vì 1 chuyện nhỏ như con thỏ mà mất đi sự đoàn kết
Tối nay đi ngăm sao Tú nên đi cùng cả đàn

duycong8282
12-08-2010, 19:19
đúng là ý kiến cua bô lão đấy mọi người nghe rõ trả lời heee

nghe_iuiu
12-08-2010, 19:45
buồn quá. buổi ngắm sao băng hôm nay hok thể tham gia với mọi người được. vì ở nhà e đang có thương binh. tối phải ở nhà trông chừng xem cháu nó có cần sai bảo j k ấy mà. chúc mọi người đi chơi vui vẻ.

@ F1: chị muốn order 1 cái áo đồng phục của nhóm. e giúp chị được k? để hôm nào đi off với nhóm diện cho oách. hihi. chị cao 1m59, nặng 42kg. e PM cho chị cái vụ chi phí nhé. chị sẽ chuyển khoản cho e. thấy mọi người trong nhóm sôi nổi quá, mê tít rồi.

Có ai giải thích cho em là làm sao để có cái Gà Danh như của các Gà nhà ta k? em muốn lấy cái "nghệ ranh" là Gà Còi vì ở nhà toàn được gọi Còi

kesanruoi
12-08-2010, 19:58
Cái này chi phải có được từ 50 bài viết trở lên rồi vào box "1001 điều về Phượt" ngâm cứu tiếp chị nhá (chỗ phần đổi ngoại hiệu ấy)

Nguyen Thi Huyen
12-08-2010, 21:04
9h PM Doping đang ngồi tự kỷ một mình tại cổng sân vận động :((.

Chưa ai ra :(( :((. Hôm nay đi ngắm sao băng mà mỗi mình Doping là đến sớm mọi ng toàn bảo có việc bận ko à? :((

huonggiangf1
13-08-2010, 05:40
Ôi sao băng, hỡi mưa sao băng!!!!!!!! Thật là.... tuyệt vời :)))))))))

Mấy con gà còn ra Lăng Bác chào cờ, F1 về VP ngủ đây :D. Chào ngày mới cả nhà.

Nguyen Thi Huyen
13-08-2010, 06:33
Chào cơ xong ngắm bình minh trên lăng Bác tuyệt! :D

Các con gà rơi dụng dần. Cuối cùng còn dc 9 con gà. Ngày mới bắt đầu, thêm yêu Hà Nội, thêm yêu cuộc sống :D

Sutuomanhi
13-08-2010, 06:58
Thức cả đêm xong ra lăng Bác chạy với ôm 1 vòng + đứng chờ chào cờ lâu quá tí xỉu:)..hic..hic.

dungcmh
13-08-2010, 08:04
7h45 về đến cty, vừa bước vào cửa phòng đã có điện thoại phải làm việc luôn, đau cháu :(

kesanruoi
13-08-2010, 08:47
Uầy...Gà chú cũng bon chen lên HN ngắm mưa sao băng ah...máu thế

ocbong
13-08-2010, 09:10
Uầy...Gà chú cũng bon chen lên HN ngắm mưa sao băng ah...máu thế

Gà chú lên chủ yếu là mang quà tặng SN hảo hảo đó ạ, chị cho Gà chú tràng pháo tay đi (c)

Xu_iu
13-08-2010, 09:48
Ôh hay!
Chả biết mưa sao băng nó thế nào ý nhỉ?
Sáng nay lượn một vòng báo mạng, chả thấy có hình ảnh tin tức gì của mưa sao băng là ***?
Thế nhà Gà đi ngắm cái chi???????

hoangbazen83
13-08-2010, 10:06
Thông báo với mọi người 1 tin rất vui. Là lều đã có rồi nhé. Chiều nay 5h30 mọi người tập trung ở bách thảo nhé, sẽ lắp thử lều đi ăn rồi đi off luôn. À quên còn tập chicken dance nữa, đề nghị anh em nào có lap mang đi nhé, nhớ sạc đầy pin. Gà chọi sẽ cố gắng làm sao để có loa nghe to tập cho sướng. Các bạn mới nếu rảnh qua chung vui luôn nha.
- Ai đi ngắm mưa sao băng chụp được ảnh thì post lên cho anh xem nào

kesanruoi
13-08-2010, 10:23
Ôh hay!
Chả biết mưa sao băng nó thế nào ý nhỉ?
Sáng nay lượn một vòng báo mạng, chả thấy có hình ảnh tin tức gì của mưa sao băng là ***?
Thế nhà Gà đi ngắm cái chi???????

"Chúng nó" ngắm cái j thì chỉ có giời biết và "chúng nó" biết thôi em Xu iu ah
@Ốc: cô cho tôi hỏi thế số phận món quà sn mà theo quảng cáo của gà út là gà chú phải dùng tận những 2 tay để cầm ấy nó giờ đi đâu hả cô???hức hức

momo
13-08-2010, 10:31
Đố biết đấy :))

hoangbazen83
13-08-2010, 10:49
Anh em có vụ mới để đi nè. http://cdcmgroup.net/4rum/index.php?showtopic=607 gần hà nội anh em vào xem nhé

nem_162
13-08-2010, 11:05
@Ốc: cô cho tôi hỏi thế số phận món quà sn mà theo quảng cáo của gà út là gà chú phải dùng tận những 2 tay để cầm ấy nó giờ đi đâu hả cô???hức hức

--> thế là Hảo tỷ ko phải xuống HP để lấy rồi còn gì, hê hê. Chú cháu máu thế, sáng hôm sau phải đi làm mà vẫn mon men lên HN để đi chơi đêm :D

Theo đường link của anh Sutuomanhi, em đọc được bài này và copy về đây cho mọi người xem - đặc biệt là chị HK nhá ;)

Tai nạn liên tiếp xảy ra từ những chuyến “phượt” cho thấy đằng sau sở thích khám phá tự nhiên của người trẻ luôn có những nguy hiểm khó lường. Sự chủ quan có thể để lại hậu quả đáng tiếc, trau dồi kinh nghiệm “phượt” không bao giờ là thừa.

Nói về vai trò của trưởng đoàn trong chuyến "phượt", Tot cho hay: “Trưởng đoàn là người lập ra cung đường quyết đi cho đoàn đi. Họ phải lên lịch trình hợp lý về tổng số km chạy trong ngày, về thời gian nghỉ. Việc phân xe chốt, xe dẫn phải là những người có kinh nghiệm và phải ép được các thành viên khác tuân thủ quy tắc. Về tổ chức, đừng cả nể mà cho đi đông sẽ ảnh hưởng đến việc quản lý”.

Tot nhấn mạnh: “Trưởng đoàn không biết phân công cho các thành viên tự giám sát nhau, mạnh ai nấy chạy, không ép về tốc độ, để thành viên tuỳ hứng phóng vô tội vạ thì đấy là trách nhiệm của trưởng đoàn”.

Tot cũng cho biết, hầu hết tại nạn xảy ra với những bạn tham gia lần đầu tiên, chưa có kinh nghiệm “phượt”. Còn với những “phượt thủ lão làng” họ biết bảo đảm an toàn cho chuyến đi các cách xử lý tình huống. Cô khuyên những người tham gia “phượt” lần đầu tiên: “Họ nên tham gia những đoàn “phượt” có kinh nghiệm để học hỏi về các quy tắc chạy xe. Hơn nữa cần phải tuân thủ nghiêm ngặt các quy định của đoàn”.

Anh Quang, một trong những người dẫn đầu đoàn leo núi Fansipan cắm cột mốc mới cho “nóc nhà Đông Dương” đầu năm 2008 chia sẻ kinh nghiệm: “Trưởng nhóm, người chốt đoàn cần phải thường xuyên họp với trưởng đoàn. Những người dẫn đầu phải kiểm tra thành viên trong việc ăn, ngủ để đảm bảo cho chuyến đi hôm sau. Hơn nữa, mỗi thành viên khi tham gia “phượt” đều phải rèn các kỹ năng cơ bản cho bản thân”.

“Phượt” là thú “xê dịch” ngày càng được nhiều bạn trẻ lựa chọn như một cách để tự khám phá khả năng bản thân và có thêm những kiến thức về đất nước, con người ở nhiều vùng miền. Tuy nhiên, để có những chuyến đi thành công, họ còn phải gạt bỏ nhiều “cái tôi” sang một bên như anh Quang nói: “Trong chuyến đi phải đưa tinh thần đồng đội lên cao. Nhất là các bạn trẻ hiếu động, cần gạt bỏ các cảm hứng “bản năng”, đừng quá ham thể hiện mình mà làm trái các nguyên tắc. Không thể xem “phượt” như những chuyến đi chơi bình thường”.

nguồn: http://dantri.com.vn/c135/s135-313571/phuot-khong-phai-cu-theo-ban-nang.htm

Le Hue
13-08-2010, 11:11

---> mình hưởng ứng cùng đàn gà, đi ngắm sao mà nhắn tin thấy cả nhà ngủ hết, nên chả biết các bạn có kịp thấy phát nào băng ko, mình là lò mò về lúc 1h đêm vì nhiều mây và sài gòn quá sáng

Le Hue
13-08-2010, 11:12
Anh em có vụ mới để đi nè. http://cdcmgroup.net/4rum/index.php?showtopic=607 gần hà nội anh em vào xem nhé

---> nhìn thoáng mát và đẹp nhỉ, tự do giữa thiên nhiên

Phongvan2013
13-08-2010, 11:14
nhà gà đi ngắm sao và băng em à. sao thì rõ rồi còn băng là cái gì thì chẳng ai biết

Le Hue
13-08-2010, 11:14
[QUOTE=hoangbazen83;234940]Thông báo với mọi người 1 tin rất vui. Là lều đã có rồi nhé. Chiều nay 5h30 mọi người tập trung ở bách thảo nhé, sẽ lắp thử lều đi ăn rồi đi off luôn. À quên còn tập chicken dance nữa, đề nghị anh em nào có lap mang đi nhé, nhớ sạc đầy pin. Gà chọi sẽ cố gắng làm sao để có loa nghe to tập cho sướng. Các bạn mới nếu rảnh qua chung vui luôn nha.

----> Em cũng muốn biết điệu này.,...hix....

kesanruoi
13-08-2010, 11:24

@ Anh chọi: quả này hay đấy anh ah...cứ vào 2 ngày cuối tuần thì kiểu j em cũng có mẹt

huonggiangf1
13-08-2010, 11:28
Thông báo cuối cùng về lịch off chốt đoàn HG:

- Thời gian: từ 6h đến 10h tối nay, thứ 6 ngày 13/8
- Địa điểm: Đỉnh núi Nùng trong CV Bách Thảo (cứ vào CV, lên đỉnh núi Nùng là thể nào cũng thấy mấy con gà)

Tối nay chúng ta sẽ có những công việc quan trọng sau đây:

1. Thử lều mới mua
2. Biên đạo lại Chicken Dance
3. Thu tiền đặt gạch vụ HG của những người trong danh sách (500k/người)
4. Chọn Slogan và bầu self-mod

Về vụ HG, BTC khẩn khoản mong các đồng chí sau đây confirm trước ngày thứ Hai 23/8 để còn kịp sắp xếp: Ốc Bông, Công Chúa, Rambo và Hạnh Hót.

F1 cũng xin đưa các nhân vật sau đây vào danh sách waitlist theo thứ tự ưu tiên: Dũng (xế), anh Sake (xế - xe cào cào quá ổn), nghe_iuiu (ôm), chị bạn Lacoste (ôm).

Các đồng chí hiện đang ở xa như Gà Ròm, Gà Ta, Gà Máu (anh Toàn), Gà Dom, Gà Mông, Gà Rều sẽ nộp tiền 1 lần tại HG cùng với đợt đóng tiền lần 2 của cả nhà.

Số tiền sẽ thu tổng cộng là: 1tr500 để tránh phải thu tiền thành nhiều lần (tạo quá nhiều công ăn việc làm cho thủ quỹ). Số tiền này sẽ được sử dụng vào các mục đích sau:

1. Mua đồ ăn chuẩn bị hậu cần cho chuyến đi, mua bánh kẹo để tặng cho các em nhỏ ở HG
2. Các bữa ăn trong suốt hành trình
3. Nhà nghỉ qua đêm
4. Xăng xe cho tất cả các xe
5. Tặng quà và tiền cho 3 gia đình nghèo mà đoàn sẽ thăm (mỗi nhà 200k + quà)

Sơ sơ vậy đã, F1 lại thấy buồn ngủ rồi :(. Đêm qua thật là... chẹp!

Mời cả các bạn trong waitlist tối nay đến off cùng nhà Gà nhé.

À mà tối nay Doping sẽ tổng kết tiền chi cho tối qua, và thu tiền những người tham gia. Đề nghị mọi người chuẩn bị xiền để đóng trả thủ quỹ nhá. :D

hoangbazen83
13-08-2010, 11:37
@ Anh chọi: quả này hay đấy anh ah...cứ vào 2 ngày cuối tuần thì kiểu j em cũng có mẹt

Toàn nới thế nhưng đến lúc mọi người rủ đi thì........em đang ăn kiêng, mẹ em lên, zai nhà em lên, tối nay em đi học, hôm nay em bận không đi được rồi ....v....và ....v...Nhưng thôi ít ra cũng được cái ý là ném gạch, dù không đi nó cũng xôm topic hahahaha:)):)):)):))

kesanruoi
13-08-2010, 11:48
Cái nhà anh này...ngta có việc thật mới ko đi đc chứ...ăn chơi thì ai chả muốn..

huonggiangf1
13-08-2010, 12:05
Sau buổi ngắm mưa sao băng tối qua, Chuồng Gà đã đặt được Gà danh cho 1 số thành viên mới như sau, đề nghị mọi người welcome và từ nay gọi Gà danh nha:

1. Lamer: Gà Lala (vì sao thì mọi người biết rồi :D )
2. Sutuomanhi: Gà Tuxedo (vì sao thì cũng biết rồi :D, à cái này là họ tự chọn với nhau rồi đề xuất và cả nhà vote luôn rồi nha)
3. Wishes: Gà Funny (ko gọi là F nữa nha :D)

Em xin hết ạ.

nem_162
13-08-2010, 12:19
Sau buổi ngắm mưa sao băng tối qua, Chuồng Gà đã đặt được Gà danh cho 1 số thành viên mới như sau, đề nghị mọi người welcome và từ nay gọi Gà danh nha:

1. Lamer: Gà Lala (vì sao thì mọi người biết rồi :D )
2. Sutuomanhi: Gà Tuxedo (vì sao thì cũng biết rồi :D, à cái này là họ tự chọn với nhau rồi đề xuất và cả nhà vote luôn rồi nha)
3. Wishes: Gà Funny (ko gọi là F nữa nha :D) --> chị F1 sợ nhầm nhọt sang tên mình đây mà

Em xin hết ạ.

--> Em xin có ý kiến thắc mắc 1 tí ạ: cái Gà danh Tuxedo nghĩa là "Tú xệ đồ" có phải ko ạ? (NT) :D
Ngoài ra em cũng có ý kiến đóng góp thêm 1 tẹo nữa là: Gà danh thì viết bằng tiếng Việt cho nó đúng với cái chất Gà, thế nên chị Gà Funny thì cứ gọi thành Gà Phăn đi, nghe cho ló thân mật :D còn trường hợp của anh Tú xệ đồ thì em chưa có ý kiến đề xuất nào hết =))

huonggiangf1
13-08-2010, 12:26
--> Em xin có ý kiến thắc mắc 1 tí ạ: cái Gà danh Tuxedo nghĩa là "Tú xệ đồ" có phải ko ạ? (NT) :D
Ngoài ra em cũng có ý kiến đóng góp thêm 1 tẹo nữa là: Gà danh thì viết bằng tiếng Việt cho nó đúng với cái chất Gà, thế nên chị Gà Funny thì cứ gọi thành Gà Phăn đi, nghe cho ló thân mật :D còn trường hợp của anh Tú xệ đồ thì em chưa có ý kiến đề xuất nào hết =))

Tuxedo là Tú xế Doping em ạ :))

Còn Gà Funny thì gọi là Gà Phăn nỳ nhé (mỗi tội phải viết dài quá cơ)

hoangbazen83
13-08-2010, 12:30
Nhưng từ lần sau sẽ không cho mọi người tự chọn gà danh nữa, vì gà danh là sau 1 vài trải nghiệm nhóm sẽ ngẫu nhiên tự đặt sau 1 trường hợp hớ hênh hay có 1 việc làm nào đó ý nghĩa. Cũng đồng ý với ý của em út gà danh là phải việt nam, không lai hóa vào đấy nhé, nghe giống như gà việt kiều.

Nguyen Thi Huyen
13-08-2010, 12:31
Ôi các bác ơi lại đi đến 10h đêm ạ?
Về sớm đi ko thì Em chết vì buồn ngủ mất. Từ sáng đến h Em đang hùng hục làm ko hết việc, tình hình là h con trưa dc ăn, và chắc là ko dc nghỉ cả trưa luôn, làm xong đi off lại nhảy múa nữa về muộn ko đỡ nổi đâu :((

Mình đã có ảnh Cao bằng và Co to của Anh Dũng, ai cop thì mang đồ nghề đi nhé!

@ All Gà Mái: Ai rảnh đi mua đồ ăn tối nay giúp Doping dc ko? Doping bận quá, :((

vava
13-08-2010, 13:27
Chiều nay để em nhận mua đồ nhé :D. Hnay em đến sớm (tầm 6h), mang đồ đến + tranh thủ chạy + xem lều ( :)) ) + nộp tiền và xin phép cả nhà về sớm (trước 7h) nha. Giờ thì em hết buồn ngủ rồi.

hoangbazen83
13-08-2010, 13:35
Cái nhà anh này...ngta có việc thật mới ko đi đc chứ...ăn chơi thì ai chả muốn..

Oài lâu lâu trêu em 1 tí cho đỡ nhớ ý mà, hôm nào đi anh chụp ảnh em ăn cái nhé, à a chưa báo tin vui cho em là bức ảnh em ăn ở trên tàu khi đi leo PAN được giải đấy, giải khuôn mặt ấn tượng về cách ăn, chú thích của BGK là : nhìn ngộ nghĩnh đáng yêu, ai mặc dù ăn no nhưng nhìn khuôn mặt đấy là vẫn muốn ăn thêm, a nghĩ có lẽ sắp tới e sẽ bận lắm đấy vì nhiều nhà hàng, khách sạn sẽ đến thuê em chụp ảnh treo ở quán, doanh thu sẽ tốt lắm. Nhớ chia % cho anh nhé.

Chiều nay để em nhận mua đồ nhé :D. Hnay em đến sớm (tầm 6h), mang đồ đến + tranh thủ chạy + xem lều ( :)) ) + nộp tiền và xin phép cả nhà về sớm (trước 7h) nha. Giờ thì em hết buồn ngủ rồi.

Trước 7h thì giải quyết được vấn đề gì nhỉ.

ocbong
13-08-2010, 13:40
E bon chen ra xem lều với đc ko ạ :D còn vụ HG dù rất máu nhưng ko dám ném đá hội nghị khi chưa chắc chắn :(

hoangbazen83
13-08-2010, 14:31
E bon chen ra xem lều với đc ko ạ :D còn vụ HG dù rất máu nhưng ko dám ném đá hội nghị khi chưa chắc chắn :(

Cứ ra xem em ạ, mà đúng rồi đừng ném đá, vỡ cốc chén lại phải đền. Chỗ của em đã có bạn thay thế sáng nay rồi. hehe

nghe_iuiu
13-08-2010, 14:31
Cái này chi phải có được từ 50 bài viết trở lên rồi vào box "1001 điều về Phượt" ngâm cứu tiếp chị nhá (chỗ phần đổi ngoại hiệu ấy)
thanks em. vâỵ để chị phấn đấu cái 50 bài đã rồi tính vậy. hihi

Thông báo với mọi người 1 tin rất vui. Là lều đã có rồi nhé. Chiều nay 5h30 mọi người tập trung ở bách thảo nhé, sẽ lắp thử lều đi ăn rồi đi off luôn. À quên còn tập chicken dance nữa, đề nghị anh em nào có lap mang đi nhé, nhớ sạc đầy pin. Gà chọi sẽ cố gắng làm sao để có loa nghe to tập cho sướng. Các bạn mới nếu rảnh qua chung vui luôn nha.
- Ai đi ngắm mưa sao băng chụp được ảnh thì post lên cho anh xem nào
anh ơi. em muốn tham gia với mọi người vừa để làm quen giao lưu và coi như là buổi ra mắt thì làm thế nào ah? e thực sự k tìm đc chỗ nào có thông tin để contact với "ai đó" trong nhóm ấy ah

hoangbazen83
13-08-2010, 14:34
thanks em. vâỵ để chị phấn đấu cái 50 bài đã rồi tính vậy. hihi

anh ơi. em muốn tham gia với mọi người vừa để làm quen giao lưu và coi như là buổi ra mắt thì làm thế nào ah? e thực sự k tìm đc chỗ nào có thông tin để contact với "ai đó" trong nhóm ấy ah

Em có thể liên lạc với thư kí F1 của anh theo số này nhé.0979850709

huonggiangf1
13-08-2010, 15:03

Có hẳn một bài mời chị ở đây mà hình như chị ko đọc

Thông báo cuối cùng về lịch off chốt đoàn HG:

- Thời gian: từ 6h đến 10h tối nay, thứ 6 ngày 13/8
- Địa điểm: Đỉnh núi Nùng trong CV Bách Thảo (cứ vào CV, lên đỉnh núi Nùng là thể nào cũng thấy mấy con gà)

Tối nay chúng ta sẽ có những công việc quan trọng sau đây:

1. Thử lều mới mua
2. Biên đạo lại Chicken Dance
3. Thu tiền đặt gạch vụ HG của những người trong danh sách (500k/người)
4. Chọn Slogan và bầu self-mod

Về vụ HG, BTC khẩn khoản mong các đồng chí sau đây confirm trước ngày thứ Hai 23/8 để còn kịp sắp xếp: Ốc Bông, Công Chúa, Rambo và Hạnh Hót.

F1 cũng xin đưa các nhân vật sau đây vào danh sách waitlist theo thứ tự ưu tiên: Dũng (xế), anh Sake (xế - xe cào cào quá ổn), nghe_iuiu (ôm), chị bạn Lacoste (ôm).

Các đồng chí hiện đang ở xa như Gà Ròm, Gà Ta, Gà Máu (anh Toàn), Gà Dom, Gà Mông, Gà Rều sẽ nộp tiền 1 lần tại HG cùng với đợt đóng tiền lần 2 của cả nhà.

Số tiền sẽ thu tổng cộng là: 1tr500 để tránh phải thu tiền thành nhiều lần (tạo quá nhiều công ăn việc làm cho thủ quỹ). Số tiền này sẽ được sử dụng vào các mục đích sau:

1. Mua đồ ăn chuẩn bị hậu cần cho chuyến đi, mua bánh kẹo để tặng cho các em nhỏ ở HG
2. Các bữa ăn trong suốt hành trình
3. Nhà nghỉ qua đêm
4. Xăng xe cho tất cả các xe
5. Tặng quà và tiền cho 3 gia đình nghèo mà đoàn sẽ thăm (mỗi nhà 200k + quà)

Sơ sơ vậy đã, F1 lại thấy buồn ngủ rồi :(. Đêm qua thật là... chẹp!

Mời cả các bạn trong waitlist tối nay đến off cùng nhà Gà nhé.

À mà tối nay Doping sẽ tổng kết tiền chi cho tối qua, và thu tiền những người tham gia. Đề nghị mọi người chuẩn bị xiền để đóng trả thủ quỹ nhá. :D

ocbong
13-08-2010, 16:37
whatttttttttttttttttttttttttttttttttttt??????????? ???????????????

Mer1320
13-08-2010, 18:01
Cái j thế này trời...:Dam đi ctac đột xuất có 2 3 ngày kô ol mà sao nhà gà nhiều vấn đề thế :shrug:
từ việc trong nhà đến ra ngoài đg luôn mới ghê chứ ...Về đến nhà giờ đang mưa mọi người đi cắm lều có mưa kô thế, mà tối nay off ở bách thảo huh...Oải ghê mấy ngày kô ol mà về như người rừng :help

hautp
13-08-2010, 22:21

ôi , thế là sao hả em ốc

@F1 : anh có gởi ra 500k hok hay là ra đó đưa 1t5 luôn hả em ?

Nguyen Thi Huyen
13-08-2010, 22:45
ôi , thế là sao hả em ốc

@F1 : anh có gởi ra 500k hok hay là ra đó đưa 1t5 luôn hả em ?

Anh ra lên Hà Giang đóng 1,5 tr cả thế nhé! :D

hautp
13-08-2010, 22:47
Anh ra lên Hà Giang đóng 1,5 tr cả thế nhé! :D

em ốc nói thế là sao hả dopping ?
Ui , lên Hà Giang mới đóng á , đóng ở Hà Nội chứ em ?

huonggiangf1
14-08-2010, 09:45
em ốc nói thế là sao hả dopping ?
Ui , lên Hà Giang mới đóng á , đóng ở Hà Nội chứ em ?

Ko thu tiền thành nhiều lần, ở nhiều nơi để thủ quỹ ko bị mệt anh ạ. Anh ko đặt gạch được thì anh đóng tiền cùng mọi người ở trên HG nhưng số tiền anh phải đóng nhiều hơn thôi.

Em Ốc bị anh Hoàng trêu nên mới phát hoảng lên thế.

huonggiangf1
14-08-2010, 17:01
Vu sinh nhat Phuot da duoc dong dinh roi ca nha nhe. Vay nen 10 mem tham gia la fai chac chan tham gia day nha. Tien da nop roi nen fai di thoi. A Huynh a Quoc nua nha.

Sutuomanhi
14-08-2010, 17:07
Vu sinh nhat Phuot da duoc dong dinh roi ca nha nhe. Vay nen 10 mem tham gia la fai chac chan tham gia day nha. Tien da nop roi nen fai di thoi. A Huynh a Quoc nua nha.

Hơ...hơ..chắc chắn là thế rồiiii. tuy nhiên nếu ai bận đột xuất vào lúc đấy thì cũng không thể ép. 10 mem xem thế nào cho vụ nhảy nhót đi nhẩy.

nem_162
14-08-2010, 17:10
Em đảm bảo là ai ko đi SN P lần này thì sẽ tiếc hùi hụi, khóc hu hu cho mà xem. :LL Thế nên 10 Gà nhà mình đi thì cứ đi đi, đừng đắn đo băn khoăn gì nữa. (c) Mà vụ tập Chicken dance nhà mình thế nào rồi ạ, sao ko thấy có clip hả Vava ơi? :(

hoangbazen83
14-08-2010, 17:52
Em đảm bảo là ai ko đi SN P lần này thì sẽ tiếc hùi hụi, khóc hu hu cho mà xem. :LL Thế nên 10 Gà nhà mình đi thì cứ đi đi, đừng đắn đo băn khoăn gì nữa. (c) Mà vụ tập Chicken dance nhà mình thế nào rồi ạ, sao ko thấy có clip hả Vava ơi? :(

Em cứ tập ở nhà đi nhé, khi đến lượt nhà mình là cũng phải lên nhảy đấy. Mà tình hình có gì thì gọi điện alo cho anh cái coi. Phải ưu tiên nhà Gà chứ, mang tiếng có tay trong của BTC mà chưa thấy tiết lộ gì cả.

Nguyen Thi Huyen
14-08-2010, 17:57
Hơ...hơ..chắc chắn là thế rồiiii. tuy nhiên nếu ai bận đột xuất vào lúc đấy thì cũng không thể ép. 10 mem xem thế nào cho vụ nhảy nhót đi nhẩy.

Hơ hơ! Em đã yên vị ở nhà với thầy u nên cuối tuần này ko thể tập tành gì dc. Thứ 2 hoặc thứ 3 Em sẽ đi Hưng Yên - Hải Dương - Hạ Long>>> Không tập được :((.

Anh Hoàng và Chị Nhàn tổ chức tập tành nhé! Em nghĩ sau h làm tầm 6h có mặt ở Bách Thảo tập khoảng 1 -2 buổi là Ok mà. EM sẽ tự tập ở nhà và sẽ tập chung với mọi người một buổi :(

nem_162
14-08-2010, 18:05
Em cứ tập ở nhà đi nhé, khi đến lượt nhà mình là cũng phải lên nhảy đấy. Mà tình hình có gì thì gọi điện alo cho anh cái coi. Phải ưu tiên nhà Gà chứ, mang tiếng có tay trong của BTC mà chưa thấy tiết lộ gì cả.

--> ko thấy tiết lộ vì đã có mấy đâu để mà "lộ tiết" ạ! Đại để là sẽ có những chương trình như thế này ạ:

- Sẽ có vụ karaoke bài hát chính thức của SN P hượt:"Phượt và Mây"
- Có chương trình "hát tập thể", trong đo lời bài hát sẽ được gửi tới từng nhóm hôm SN.
- Có Clip funny về phuot.com, nhà Gà nhà mình có bức ảnh nào độc về từng thành viên thì có thể gửi PM cho anh Bụi đường ca.
- Có trò chơi, vui khủng khiếp với sự tham gia của anh ollo bên nhà qp ấy ạ. :D
- show "Lãng du với nhạc"

--> khung sơ bộ nó thế, chi tiết thì chưa có, nhà mình cứ chuẩn bị tinh thần cháy đi là vừa (c)

hoangbazen83
14-08-2010, 19:14
Haha anh có ảnh của hảo hảo, thêm mấy anh em nữa ảnh đang ăn, được đấy để anh liên hệ với BTC đưa ảnh của hảo hảo đang ăn vào clip, quả này nhà GÀ được lên số má là cái chắc, nếu thế công lớn nhất là hảo hảo đấy anh em nhé.

Sutuomanhi
14-08-2010, 20:12
https://www.phuot.vn/threads/9645-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-l%C3%AAn-4-v%C3%A0-Cu%E1%BB%99c-thi-%E1%BA%A2nh-Tr%C3%AAn-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-phi%C3%AAu-du?p=235796#post235796
hi` hi` đưa cái ảnh này lên mà đã có 2 bác máu mặt vào thanh rùi:D

lamer
14-08-2010, 20:19
Em đã quyết định biểu diễn bài "Khám Phá" của Nhóm Bức Tường mừng sn Phượt, he he, Mai thử thu âm bài đó đưa lên xem sao :x

gnut
14-08-2010, 21:21
Mrdungvanle8x ơi có nick chát hay facebook gì không