PDA

View Full Version : Gà 8 - 2: Những Kế Hoạch Chinh Phục Chữ S

Pages : 1 2 3 4 [5] 6 7 8

huonggiangf1
13-09-2010, 13:41
Gà ơi!!!!!!!!!!

Nhà mình dạo này sao chìm lắng quá vậy nhỉ? Mọi người bận bịu quá rồi ạ? Hay là chiến dịch Cai Gà đã bắt đầu?

Topic Hồi ức Hà Giang cũng mốc meo hết cả lên rồi, mà trên FB cũng ko thấy có cái hồi ức của Gà nào cả. Mọi người mau mau làm nóng lại chút nào.

https://www.phuot.vn/threads/10861-Hồi-ức-Hà-Giang-của-Đàn-Gà/page3?p=252408

F1 cũng đang viết :).

Phongvan2013
13-09-2010, 14:10
Lâu lâu mới được một mình một chuồng thế này! :D
Hôm qua gặp Gà Trưởng, thấy kể rằng anh Dom đang hỏi mọi người có muốn đi ngắm lúa thực sự chín nữa ko mà lại thấy háo hức quá!:"> Đêm hôm khuya khoắt ko biết làm gì lại lọ mọ sang bên Tìm bạn đồng hành và thấy có chuyến đi Xín Mần - Hoàng Su Phì. Cung đường đau khổ mà ta nguyền rủa ngày trước, thế mà h đã lại chẳng thấy yên. Chỉ có điều họ đi cuối tháng 9 nên lúa rồi sẽ lại ương ương thôi, ko ham mà cũng ko kham được (NT)
Vài dòng luyên thuyên linh tinh của 1 kẻ đang lơ mơ xin được tạm dừng. Chúc cả nhà 1 tuần mới vui vẻ ;)

Chị cũng đang ở nhà ngồi mơ lúa chín đây này. Chẳng nhẽ đi lại. Sắp điên

hoangbazen83
13-09-2010, 16:30
Hôm qua gặp Gà Trưởng, thấy kể rằng anh Dom đang hỏi mọi người có muốn đi ngắm lúa thực sự chín nữa ko mà lại thấy háo hức quá!:"> Đêm hôm khuya khoắt ko biết làm gì lại lọ mọ sang bên Tìm bạn đồng hành và thấy có chuyến đi Xín Mần - Hoàng Su Phì. Cung đường đau khổ mà ta nguyền rủa ngày trước, thế mà h đã lại chẳng thấy yên. Chỉ có điều họ đi cuối tháng 9 nên lúa rồi sẽ lại ương ương thôi, ko ham mà cũng ko kham được (NT)
Vài dòng luyên thuyên linh tinh của 1 kẻ đang lơ mơ xin được tạm dừng. Chúc cả nhà 1 tuần mới vui vẻ ;)

Thì anh bảo em vụ MCC thế nào em không đi. Thu xếp mà lên đường ngắm lần cuối những thửa ruộng bậc thang đẹp nhất viêt nam đi. Mù Căng Chải

huonggiangf1
13-09-2010, 16:37
Thì anh bảo em vụ MCC thế nào em không đi. Thu xếp mà lên đường ngắm lần cuối những thửa ruộng bậc thang đẹp nhất viêt nam đi. Mù Căng Chải

Lần cuối là lần cuối thế nào anh? Một năm 2 vụ cơ mà.

duycong8282
13-09-2010, 17:11
thông báo tối nay ai rỗi thi đi uống trà đá hay gì đó ngồi chém nhau nhé

gnut
13-09-2010, 18:36
trà đá thôi trà đá thôi ,

kesanruoi
13-09-2010, 18:37
Lần cuối là lần cuối thế nào anh? Một năm 2 vụ cơ mà.

Thông báo với cả nhà là MCC mỗi năm chỉ có 1 vụ lúa và bg đang là vụ mùa đó, vì hồi đầu năm Hẻo Hẻo đã xì tóp vụ MCC này vì ko có lúa,

hoangbazen83
13-09-2010, 20:15
Thông báo với cả nhà là MCC mỗi năm chỉ có 1 vụ lúa và bg đang là vụ mùa đó, vì hồi đầu năm Hẻo Hẻo đã xì tóp vụ MCC này vì ko có lúa,

Chuẩn không cần chỉnh. Ý F1 cũng đúng nhưng không đúng cho MCC thôi. Hảo hảo nhiệm vụ của em thế nào rồi. Sao ko thấy nói thế.

Xu_iu
13-09-2010, 20:20

Từ 23 đến 29/9 sẽ diễn ra tuần lễ văn hóa ruộng bậc thang Mù Cang Chải đó.
Tầm đó chắc lúa cũng chín đẹp nhứt

kesanruoi
13-09-2010, 21:01
Chuẩn không cần chỉnh. Ý F1 cũng đúng nhưng không đúng cho MCC thôi. Hảo hảo nhiệm vụ của em thế nào rồi. Sao ko thấy nói thế.

Tềnh hềnh là gọi điện cứ tò tí te thôi anh ah, hình nhưng mạng vina giờ bị lỗi hay sao ý, nhiều người kêu lắm anh ah, sẽ cố gắng liên lạc mà anh

vava
13-09-2010, 21:48
Hôm qua gặp Gà Trưởng, thấy kể rằng anh Dom đang hỏi mọi người có muốn đi ngắm lúa thực sự chín nữa ko mà lại thấy háo hức quá! Đêm hôm khuya khoắt ko biết làm gì lại lọ mọ sang bên Tìm bạn đồng hành và thấy có chuyến đi Xín Mần - Hoàng Su Phì. Cung đường đau khổ mà ta nguyền rủa ngày trước, thế mà h đã lại chẳng thấy yên. Chỉ có điều họ đi cuối tháng 9 nên lúa rồi sẽ lại ương ương thôi, ko ham mà cũng ko kham được (NT)
Vài dòng luyên thuyên linh tinh của 1 kẻ đang lơ mơ xin được tạm dừng. Chúc cả nhà 1 tuần mới vui vẻ
Oioi, tha cho tôi, chị cũng lơ tơ mơ suốt đây :((
Hic, Hà Giang mùa đông cũng đặc sắc và đẹp lắm, hôm nọ anh Dom bảo có hoa gì đó (quên mất rồi :D), cả cánh đồng bạt ngàn luôn...Muốn ngắm Đông Văn mùa đông, muốn sống trong cái lạnh của Đồng Văn :D

Nhà Gà ơi - http://www.jetstar.com/vn/vi/index.aspx sắp diễn ra cho tuần mới . Nhà ta tham khảo nghe
Em sẽ canh, cũng muốn làm tour miền Nam quá :D. Mình thật là tham lam :))

nem_162
13-09-2010, 22:28
Hic, Hà Giang mùa đông cũng đặc sắc và đẹp lắm, hôm nọ anh Dom bảo có hoa gì đó (quên mất rồi :D), cả cánh đồng bạt ngàn luôn...Muốn ngắm Đông Văn mùa đông, muốn sống trong cái lạnh của Đồng Văn :D

--> Có phải cánh đồng hoa tam giác mạch ko Vava? Mà em cũng muốn lên HG thêm ít nhất là 2 lần nữa - 1 lần lúa chín và 1 lần vào mùa xuân. Còn mùa đông, hê hê, để đi với xế yêu, ôm cho sướng.:">

--> nhà mình định đi MCC vào 8-10/10, đợt đó em ko đi đâu vì còn lên ... Hà Nội.:D MCC 1 năm có 1 mùa lúa chín, còn HN 1000 năm mới có 1 lần, ko thể bỏ qua được. Thôi thì nhà mình cứ đi và post ảnh để anh em ở nhà thêm quyết tâm đi ... vào dịp khác (NT)

kesanruoi
14-09-2010, 10:24
Tình hình là có vấn đề, nhiều khả năng là nhà gà muốn trốn 1000 năm ở HN cũng khó, kể ra thì 1000 năm mới có 1 lần, biết là chật cứng nhưng cũng thấy tiếc, hề hề, bản tính iem hơi tham lam
Papa mình đang công tác trên MCC, bẩu lúa đang bắt đầu chín rồi, đẹp rồi...nhà mình đi sang tầm 10/10 nhiều khả năng chỉ có đống rơm để chụp ảnh thôi
23 - 29: sẽ có du lịch về cội với đặc sản là ruộng bậc thang, riêng ngày 23 còn có hội chợ MCC nữa, ngày 29 thì có vụ quái j ấy, quên mất rồi... Dự báo làng thì thời tiết có vẻ ổn, thỉnh thoảng đá vài hạt mưa nhưng hổng sao, đến gần ngày đó mình lại alo cho ông chú xem đường đi có ổn ko
Cá nhân mình thì ko thik đông đảo xô bồ quá, nhưng mà cũng thấy tiêng tiếc...nên để gà Chọi quyết định nhá

duycong8282
14-09-2010, 12:06
cuôi tháng 9 tổ chức đi em ơi

hoangbazen83
14-09-2010, 12:33
Theo như lời của gà ruồi thì thời gian hợp lí nhất là ngày mùng 1,2,3 - 10. tức là thứ 6,7 và cn. Nếu đi sớm thế thì ngày 10-10 nhà gà vẫn có thể thoái mái cùng cả nước đón chào 1000 năm Thăng Long. Vậy nên sẽ chốt lịch đi vào 3 ngày cuối tuần đấy nếu muộn hơn đúng là chỉ chụp được toàn rơm với rạ thôi. Anh em nào có thể thu xếp thời gian đi thì la lên 1 tiếng nhé. Để còn chốt lịch trịch cho chu đáo.
Gà chọi sẽ đưa lên 2 lịch để đi :
+ Chương trình 1.
- Đi chiều thứ 6 - 19h - ngày mùng 1 mình sẽ ngủ ở nghĩa lộ 1 nơi rất hay theo lời gà trưởng (còn hay thế nào chắc phải lên mới biết được)
- Sáng sớm thứ 7 - 7h - ngày mùng 2 mình sẽ đi 100km lên MCC, ngủ ở MCC
- Chủ nhật sẽ đi loanh quanh 1,2 nơi buổi sáng, ăn trưa xong thì mình về thôi. Lịch này là 2 đêm 2 ngày. Cho những ai phải đi làm ngày thứ 6.
+ Chương trình 2 cũng không khác gì 1, chỉ có cái là được thêm nhiều thời gian để chơi hơn thôi, chẳng hạn mình còn đi được Than Uyên, Tú Lệ thời gian nhiều nên đỉnh đương con cá vàng mà chụp ảnh, mà lăn lê bò toài trên bãi cỏ ngửa mặt lên trời mà ngắm mây bay. Cho những ai xin nghỉ phép được
Trên đây chỉ là cái khung sơ bộ để mọi người thu sếp thời gian. Số đông chọn PA nào thì sẽ làm chương trình chi tiết in ra rồi đóng dấu đỏ gửi đến từng người 1.
Dưới đây là những người đã đặt nửa mông lên xe máy.
1.Doping
2.Tuxedo
3.Lamer
4.Ngọc mít
5.Hảo Hảo
6.Bóng
7.Đụt
8.Gà Đần
9.Gà Tây
10.Gà Chọi
11.Gà trưởng (có thể)
12.Gà Công Công
13.Gà Dìm Hàng
................
ai đi thì la lên nhé để còn up danh sách

cục mỡ
14-09-2010, 12:57
OOps. 1000 năm Thăng Long, 1000 năm mới có một lần. Mình may mắn mới sống đúng vào thời gian nầy. Không hi vọng đc đầu thai vào 2000 năm đâu. Ở lại HN chơi đi, tất nhiên cũng không hi vọng có gì đặc sắc lắm, nhưng mà sẽ rất đông vui nhộn nhịp... Ngắm lúa chín thì một năm có tận hai vụ (chắc thế), mà không năm này thì năm sau, lo gì, không năm sau thì năm sau nữa, nữa.... Thế là thích lắm rùi. sorry vì bàn lùi. Hề hề, mọi người mà đi thì em vẫn vui vẻ chúc mọi người có chuyến đi thành công tốt đẹp... Em ở nhà với HN thoy....

hoangbazen83
14-09-2010, 13:09
Đúng thế em ạ, nhưng chương trình chính là ngày 10-10, còn các ngày khác vẫn bình thường, em cũng có được nghỉ đâu vẫn đi làm cơ mà. Từ mùng 1-9 là những ngày cho du khách thăm quan hà nội thôi.

ngocmit
14-09-2010, 13:26
trời ui, e tưởng fix di 8-10/10, chuyển sang 1-3/10 à, làm sao tốt cho cả 2 giờ, huhuhu

hoangbazen83
14-09-2010, 13:30
trời ui, e tưởng fix di 8-10/10, chuyển sang 1-3/10 à, làm sao tốt cho cả 2 giờ, huhuhu

Thì a đang cố đây em. Dù sao ngày mùng 10 cũng nên ở hà nội để hút không khí hơi người đông đúc, chen chúc hỏng hết cả giầy dép, và hòa mình vào 1 đêm đại lễ xem sao, em cố gắng thu xếp theo ngày 1,2,3 nhé.

(D) Tigo
14-09-2010, 13:48
Theo như lời của gà ruồi thì thời gian hợp lí nhất là ngày mùng 1,2,3 - 10. tức là thứ 6,7 và cn. Nếu đi sớm thế thì ngày 10-10 nhà gà vẫn có thể thoái mái cùng cả nước đón chào 1000 năm Thăng Long. Vậy nên sẽ chốt lịch đi vào 3 ngày cuối tuần đấy nếu muộn hơn đúng là chỉ chụp được toàn rơm với rạ thôi. Anh em nào có thể thu xếp thời gian đi thì la lên 1 tiếng nhé. Để còn chốt lịch trịch cho chu đáo.
Gà chọi sẽ đưa lên 2 lịch để đi :
+ Chương trình 1.
- Đi chiều thứ 6 - 19h - ngày mùng 1 mình sẽ ngủ ở nghĩa lộ 1 nơi rất hay theo lời gà trưởng (còn hay thế nào chắc phải lên mới biết được)
- Sáng sớm thứ 7 - 7h - ngày mùng 2 mình sẽ đi 100km lên MCC, ngủ ở MCC
- Chủ nhật sẽ đi loanh quanh 1,2 nơi buổi sáng, ăn trưa xong thì mình về thôi. Lịch này là 2 đêm 2 ngày. Cho những ai phải đi làm ngày thứ 6.
+ Chương trình 2 cũng không khác gì 1, chỉ có cái là được thêm nhiều thời gian để chơi hơn thôi, chẳng hạn mình còn đi được Than Uyên, Tú Lệ thời gian nhiều nên đỉnh đương con cá vàng mà chụp ảnh, mà lăn lê bò toài trên bãi cỏ ngửa mặt lên trời mà ngắm mây bay. Cho những ai xin nghỉ phép được
Trên đây chỉ là cái khung sơ bộ để mọi người thu sếp thời gian. Số đông chọn PA nào thì sẽ làm chương trình chi tiết in ra rồi đóng dấu đỏ gửi đến từng người 1.
Dưới đây là những người đã đặt nửa mông lên xe máy.
1.Doping
2.Tuxedo
3.Lamer
4.Ngọc mít
5.Hảo Hảo
6.Bóng
7.Đụt
8.Gà Đần
9.Gà Tây
10.Gà Chọi
11.Gà trưởng (có thể)
12.Gà Công Công
................
ai đi thì la lên nhé để còn up danh sách

Đáp nửa viên gạch :)) trúng phải con gà nào cho con gà đó bẹp FC

hoangbazen83
14-09-2010, 13:53

Sặc kiểu này phải tát cho 1 phát cái tội ném đá hội nghị.

Phongvan2013
14-09-2010, 14:12
Có cung đường đi MCC từ Sapa trong 2 ngày. Đi tàu lên sapa rồi chạy xuôi về Hà Nội trong 2 ngày cuối tuần.
Cung đường này đẹp có đi qua Ô Quy Hồ, Khâu phạ 2 trong 4 con đèo đẹp nhất Việt Nam, đường đẹp dễ đi.Nhàn đã đi qua con đường này nhưng tiếc là không được dừng và ngắm lúa chín.
kinh phí tầm 700k cho 2 ngày cuối tuần. Nhiêu đoàn cũng đi theo cung này. Mọi người tham khảo nhé https://www.phuot.vn/threads/10436-Đi-Mù-Căng-Chải-(11-12-tháng-9-2010)

huonggiangf1
14-09-2010, 14:22
Huhu em tiếc, em tiếc quá :(( :((

Sutuomanhi
14-09-2010, 14:37
X( Lại được đi chơi nữa à X( vui đây .....(=)) )

kesanruoi
14-09-2010, 14:45
@ anh Hoàng: còn thiếu Gà Dìm nữa (hôm trc thề, hứa, đảm bảo rồi)

kesanruoi
14-09-2010, 14:56
Mọi người cố gắng đăng ký sớm để Ruồi còn bố trí chỗ nghỉ nhá, lớ ngớ là ngủ lều đấy, vì là dịp lễ hội mà

ngocmit
14-09-2010, 14:58
em ngày nào nghỉ cũng được, kể cả ngày thường, nhưng 3/10 ăn hỏi con bạn thân nhất, phải đưa nó về tận quê, đi thế này thấy day dứt quá, huhuhu, nhưng mà ...kiểu gì cũng phải đi. Mọi người xem fix lịch thế nào nhé, hy vọng vẫn còn option nữa :(

kesanruoi
14-09-2010, 15:31

Đáp trúng Ốc rồi, FC đang lệch hóa ra lại thành cân...Ốc mau cảm ơn gà Chú đi kìa

namhgi
14-09-2010, 16:44
Oioi, tha cho tôi, chị cũng lơ tơ mơ suốt đây :((
Hic, Hà Giang mùa đông cũng đặc sắc và đẹp lắm, hôm nọ anh Dom bảo có hoa gì đó (quên mất rồi :D)Hoa Tam Giác Mạch, cả cánh đồng bạt ngàn luôn...Muốn ngắm Đông Văn mùa đông, muốn sống trong cái lạnh của Đồng Văn :D
Hoa Tam giác mạch em ạ. nó thường nở rộ vào dịp tháng 11 âm lịch và rất nhiều mầu sắc.

Tình hình là có vấn đề, nhiều khả năng là nhà gà muốn trốn 1000 năm ở HN cũng khó, kể ra thì 1000 năm mới có 1 lần, biết là chật cứng nhưng cũng thấy tiếc, hề hề, bản tính iem hơi tham lam
Papa mình đang công tác trên MCC, bẩu lúa đang bắt đầu chín rồi, đẹp rồi...nhà mình đi sang tầm 10/10 nhiều khả năng chỉ có đống rơm để chụp ảnh thôi
23 - 29: sẽ có du lịch về cội với đặc sản là ruộng bậc thang, riêng ngày 23 còn có hội chợ MCC nữa, ngày 29 thì có vụ quái j ấy, quên mất rồi... Dự báo làng thì thời tiết có vẻ ổn, thỉnh thoảng đá vài hạt mưa nhưng hổng sao, đến gần ngày đó mình lại alo cho ông chú xem đường đi có ổn ko
Cá nhân mình thì ko thik đông đảo xô bồ quá, nhưng mà cũng thấy tiêng tiếc...nên để gà Chọi quyết định nhá
Lại rủ dê nhau đi ngắm lúa chín ở Mù Căng Chải à, bọn Gà này ham chơi thật, mình cũng chẳng kém đâu nhá dịp đó bác sẽ đi ngắm ở Hoàng Su Phì, nhưng chưa có bạn đi cùng đây.
There are currently 7 users browsing this thread. (5 members and 2 guests)

1. namhgi*
2. kesanruoi+
3. L'coxt
4. hoangbazen83+
5. nhanntt

Ly A Sang
14-09-2010, 18:54
Gà ơi......mình thấy 1000 năm thì mình nên ở HN 1000 năm mới có 1 lần thui

MCC mình đi 2 ngày cuối tuần cung được mà.....Lên LC đi đèo Ô quý Hồ, Khau Pha như Nhàn nói mình thấy được đấy

hoangbazen83
14-09-2010, 19:14
X( Lại được đi chơi nữa à X( vui đây .....(=)) )

Có dám đi không đã......

em ngày nào nghỉ cũng được, kể cả ngày thường, nhưng 3/10 ăn hỏi con bạn thân nhất, phải đưa nó về tận quê, đi thế này thấy day dứt quá, huhuhu, nhưng mà ...kiểu gì cũng phải đi. Mọi người xem fix lịch thế nào nhé, hy vọng vẫn còn option nữa :(

Anh thích em ở cái tính đấy đấy, thích là phải đi thôi......

Đáp trúng Ốc rồi, FC đang lệch hóa ra lại thành cân...Ốc mau cảm ơn gà Chú đi kìa

Ốc đang cười thầm rồi mà em....

Gà ơi......mình thấy 1000 năm thì mình nên ở HN 1000 năm mới có 1 lần thui

MCC mình đi 2 ngày cuối tuần cung được mà.....Lên LC đi đèo Ô quý Hồ, Khau Pha như Nhàn nói mình thấy được đấy

Anh lại nhảy vào cm mà chẳng biết gì rồi, có phải là được nghỉ nguyên 10 ngày để tham gia lễ hội đâu, ngày chính thức của 1000 năm là chủ nhật 10-10 mà, ngày đấy mình đã có mặt ở hà nội từ lâu rồi, mọi người vẫn phải đi làm như bình thường.

Chán quá, gà ác ra hà nội mà lại không trúng ngày nhóm minh đi, tiếc quá.

Nguyen Thi Huyen
14-09-2010, 21:17
Ờ thế tình hình là thích thì phải nhích thôi!

Dạo này Doping hơi bận nên ko Update dc tình hình, các bác cứ lên chương trình nhé! Em là Em ham chơi lắm, mặc dù cực bận, nhưng cứ nghe đến ăn chơi là .... :)

nem_162
14-09-2010, 22:41
Hây da, đội hình đặt nửa mông lên xe máy đông đảo nhỉ? Em ở nhà ngắm bà con nhà Gà đi thôi, đi với tần xuất dầy như này em ko đua được - vì còn ở nhà làm con ngoan nữa. :T
Chúc mọi người đi thật vui! ;)

Xu_iu
14-09-2010, 23:27
Hây da, đội hình đặt nửa mông lên xe máy đông đảo nhỉ? Em ở nhà ngắm bà con nhà Gà đi thôi, đi với tần xuất dầy như này em ko đua được - vì còn ở nhà làm con ngoan nữa. :T
Chúc mọi người đi thật vui! ;)

Con bé này được cái giống mình...hehe.

Chúc Đàn gà đi MCC thật zui

Mà em thấy ý tưởng của chị Nhàn ok đó, đi đèo Ô Quý Hồ cũng sẽ có cảm giác phê phê như đèo Mã Pì Lèng ý.

ngocmit
14-09-2010, 23:48
thế là vẫn đi 1-3/10 hả, tưởng đi được 8-10/10 thi gà ác cũng join được mà mình cũng vẹn đôi đường :)). Dù sao cũng vô cùng háo hức, nhớ cảm giác lượn đèo quá roài

(D) Tigo
15-09-2010, 07:31
Đáp nửa viên gạch còn nửa viên nữa để dành đáp mấy ông bà tổ chức thi bổ túc văn hóa cho mềnh, đáp cho mấy ông bà ý sợ k tổ chức vào 1 2 3 /10 này đấy. Nghe hơi nồi chõ thấy đi gặt lúa chín mà trong long rạo rực, mất ngủ cả đêm :((

vinhtoan_2000
15-09-2010, 08:21
đi thế này sao tui them dự được đây huhuhu

Nguyen Thi Huyen
15-09-2010, 08:27
Đề nghị các Gà ko tham dự được ở nhà và thôi đừng kêu ca nữa nhé! :P, Cứ ở nhà mút chân mút tay đi :P

E cũng đã xem qua gợi ý của Chị Nhàn :D, rất chi là ok! Tiếc là ko có nút Thanks để Thanks cái :D

Chúc các Gà ngày mới tốt lành :D

hoangbazen83
15-09-2010, 09:44
Đèo Ô Qui Hồ anh cũng muốn đi qua, nhưng lại cho xe lên tàu hỏa thì không thích. Chỉ thích đi bằng xe máy thôi.
Mọi người tối nay đi nghỉ mát đi, lờ cột đâu bà lên chương trình cho anh em gặp nhau cái, từ hôm đi HG về có vẻ chuồng hơi trầm.

kesanruoi
15-09-2010, 11:07
Có ông giời chứng giám, cái thú vị nhất của đi thăm lúa là lúc lúa lên đòng, thơm ngát mùi sữa non hay là lúc gặt lúa, thơm cái thơm oai oải, ngai ngái của rơm, của lúa, đi giữa con đường phủ đầy rơm rạ, mà hít tới căng lồng ngực cái vị thơm dân dã ấy, mà ngắm tới đã con mắt những dáng gầy kẽo kẹt nặng gánh lúa vàng thì còn gì bằng nữa
Ô Quy Hồ - tất sẽ có ngày gặp lại, YB có nhiều điều thú vị lắm đâu phải 1 lần mà thưởng thức hết hả mọi người...Ruồi và gà Chọi còn cái hẹn với thác Tà Chơ nữa mà
........enjoy đi mọi người...cả năm mới có 1 lần mà!!!

huonggiangf1
15-09-2010, 11:12
Có ông giời chứng giám, cái thú vị nhất của đi thăm lúa là lúc lúa lên đòng, thơm ngát mùi sữa non hay là lúc gặt lúa, thơm cái thơm oai oải, ngai ngái của rơm, của lúa, đi giữa con đường phủ đầy rơm rạ, mà hít tới căng lồng ngực cái vị thơm dân dã ấy, mà ngắm tới đã con mắt những dáng gầy kẽo kẹt nặng gánh lúa vàng thì còn gì bằng nữa
Ô Quy Hồ - tất sẽ có ngày gặp lại, YB có nhiều điều thú vị lắm đâu phải 1 lần mà thưởng thức hết hả mọi người...Ruồi và gà Chọi còn cái hẹn với thác Tà Chơ nữa mà

Ôi like cái comment này của Hảo Hảo quá cơ. Thế thì tớ lại phải hẹn MCC vào một ngày ko xa rồi. huhu ngồi vòng ngoài nhìn mọi người bàn bạc mà thèm quá :((.

L'coxt
15-09-2010, 12:07
Y ét xơ, Gà Chọi!
Từ hôm đi Hà Giang về chuồng có vẻ ít hoạt động thật, được mỗi 1 lần "đi đêm bẻ trộm hoa" và 1 đêm "kara mỏi nhiều thứ" sinh nhật F1 là xõa nhiệt tình. Tối nay dù mưa hay không mưa, bận ít, bận nhiều hay rảnh rỗi và dễ dãi thì cũng mời mọi người đi nghỉ mát và bàn chuyện MCC nhé. Thời gian: từ 8pm trở ra chắc mọi người ok nhỉ? Địa điểm thì Bách Khoa hoặc Đền Lừ, hoặc ai có ý kiến nơi nào hay hơn thì chúng ta đến thử xem sao.
Nếu không ai có ý kiến khác thì mặc định là: tối nay 15/09/10, 8pm Cafe Mộc - Trần Đại Nghĩa, Bách Khoa nhé các gà! Tối nay có ai muốn chơi trò "Chống đẩy" không? Keke, Trò này chơi thích cực, Vava nhể? :DE

huonggiangf1
15-09-2010, 12:12
Y ét xơ, Gà Chọi!
Từ hôm đi Hà Giang về chuồng có vẻ ít hoạt động thật, được mỗi 1 lần "đi đêm bẻ trộm hoa" và 1 đêm "kara mỏi nhiều thứ" sinh nhật F1 là xõa nhiệt tình. Tối nay dù mưa hay không mưa, bận ít, bận nhiều hay rảnh rỗi và dễ dãi thì cũng mời mọi người đi nghỉ mát và bàn chuyện MCC nhé. Thời gian: từ 8pm trở ra chắc mọi người ok nhỉ? Địa điểm thì Bách Khoa hoặc Đền Lừ, hoặc ai có ý kiến nơi nào hay hơn thì chúng ta đến thử xem sao.
Nếu không ai có ý kiến khác thì mặc định là: tối nay 15/09/10, 8pm Cafe Mộc - Trần Đại Nghĩa, Bách Khoa nhé các gà! Tối nay có ai muốn chơi trò "Chống đẩy" không? Keke, Trò này chơi thích cực, Vava nhể? :DE

Chốt đi chị, thời tiết này dễ mưa lắm, ở BK cho an toàn chứ Đền Lừ mà mưa 1 cái thì ko biết chui đi đâu. Em sẽ có mặt :D

L'coxt
15-09-2010, 12:22
A dua a còng theo Hảo Hảo tí, không phải MCC nhưng cũng:

Dáng gầy đội gánh lúa nặng trĩu này

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/Lacoste/anh1b.jpg

Cũng lúc gặt lúa, thơm cái thơm oai oải, ngai ngái của rơm, của lúa, đi giữa con đường phủ đầy rơm rạ, mà hít tới căng lồng ngực cái vị thơm dân dã ấy

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/Lacoste/anh2.jpg

Và ở cuối con đường êm như nhung ấy là

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/Lacoste/anh3.jpg

Thành quả của vụ mùa bội thu

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/Lacoste/anh4.jpg

Còn đây, "quyết không khai chú bộ đội nằm trong đống rơm" ^.^

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/Lacoste/Anh5.jpg

Nguyen Thi Huyen
15-09-2010, 12:33
Hảo hảo làm Em nhớ nhà quá! :((. :((
Cái thác Tà Chơ la có cả Doping nữa nhé! :D.

vava
15-09-2010, 13:45
Y ét xơ, Gà Chọi!
Ẹc lỗi hẹn với trò "chống đẩy" của cá sấu iu quý rồi :D. Tối nay e vava báo cái phép vắng mặt chuồng nhé, bận xíu chuyện gia đình :D.

Nguyen Thi Huyen
15-09-2010, 19:34
Tối nay Doping đi ăn cưới Anh Trg Phòng (Vừa đi xong). Và h đang ở Hà Đông mai cưới E con chú! (Tháng này mình chạy xô đi đám cưới! :(()

Xin phép dc làm quan sát viên từ xa! - Có Gà nào tường thuật cho mình ko nhỉ :D

ngocmit
15-09-2010, 23:55
đùa chứ hẹn hò thắm thiết, fix fiec rồi mà đúng 8h mình ra Mộc không thấy ma nào, hoang thai ghê :$

ngocmit
15-09-2010, 23:57
.... nhưng cuối cùng đàn gà đã hội tụ, chém tưng bừng, mỗi tội hình như không bàn mấy về MCC --- Topic chính của cuộc hẹn, kekekekekkekeke

nem_162
15-09-2010, 23:59
.... nhưng cuối cùng đàn gà đã hội tụ, chém tưng bừng, mỗi tội hình như không bàn mấy về MCC --- Topic chính của cuộc hẹn, kekekekekkekeke

--> đi lệch vấn đề đặt ra là sở trường của nhà Gà mà chị!

huonggiangf1
16-09-2010, 00:26
Nhưng mà công nhận tối nay vui, cười sái hết cả quai hàm. :))

namhgi
16-09-2010, 07:43
Nhưng mà công nhận tối nay vui, cười sái hết cả quai hàm. :))

Tự nhiên cô này bảo là cười sái cả quai hàm, cười gì thế? tường thuật lại đi nào, cái bọn chuyên hóng hớt đang chờ đây này.

huonggiangf1
16-09-2010, 09:34
Tự nhiên cô này bảo là cười sái cả quai hàm, cười gì thế? tường thuật lại đi nào, cái bọn chuyên hóng hớt đang chờ đây này.

Toàn chém gió thôi mà anh, đủ thứ chuyện trên giời dưới bể, nhưng mà vui hơn hẳn mọi hôm off bàn công chuyện :)).

huonggiangf1
16-09-2010, 11:42
Hí hí sếp cũ của F1 ở Hương Giang Travel vừa đọc topic Hồi ức của nhà mình liền gọi điện cho F1 để hỏi cặn kẽ đoạn Xín Mần - Hoàng Su Phí - Hà Giang vì đang muốn đi lại. Thấy tự hào quá. Giờ mình đc 1 chuyên gia du lịch gọi điện để xin tư vấn :)).

Cả nhà ơi vào làm nóng lại topic của nhà mình nào

https://www.phuot.vn/threads/10861-Hồi-ức-Hà-Giang-của-Đàn-Gà

hoangbazen83
16-09-2010, 17:26

Nếu đúng ra thì khi lúc lúa lên đòng là như 1 cô gái 18, da thịt thơm, mùi cơ thể ngào ngạt hương thơm khó tả của 1 cô gái còn trinh trắng. Làm cho mình nhỏ cả nước miếng, ngắm không chán con mắt, càng ngắm càng yêu.
Ôi không thể bỏ lỡ cơ hội 1 năm có 1 này. Anh em nhà gà ơi hết chủ nhật này sẽ chốt danh sách nhé. Đã có 12 người rồi. Tại sao tên của mình (là bạn đấy)lại không có trong danh sách nhỉ. nhanh chân lên các bạn trẻ

Toàn chém gió thôi mà anh, đủ thứ chuyện trên giời dưới bể, nhưng mà vui hơn hẳn mọi hôm off bàn công chuyện :)).

KHông có anh nên chẳng bàn chuyện gì ra hồn rồi. mà mấy chị em ngồi nói chuyện với nhau thì cũng giống như mấy gà trống nói chuyện thôi, hấp dẫn phết.

kesanruoi
16-09-2010, 19:59
Ôi, mệt mỏi sau 1 ngày "cống hiến hết mình" cho nhà nước

hoangbazen83
16-09-2010, 21:50

Em sắp được huy chương của nhà nước trao tặng rồi, còn gì chưa hiến thì hiến nốt đi, còn gì chưa cống thì cho nốt đi.

hautp
16-09-2010, 22:27
Ẹc lỗi hẹn với trò "chống đẩy" của cá sấu iu quý rồi :D. Tối nay e vava báo cái phép vắng mặt chuồng nhé, bận xíu chuyện gia đình :D.

em vava bận chiện chồng con rồi nè !

vava
16-09-2010, 22:52

em vava bận chiện chồng con rồi nè !
Em cũng đang "cống" và "hiến" đây :))

namhgi
17-09-2010, 07:39
Hí hí sếp cũ của F1 ở Hương Giang Travel vừa đọc topic Hồi ức của nhà mình liền gọi điện cho F1 để hỏi cặn kẽ đoạn Xín Mần - Hoàng Su Phí - Hà Giang vì đang muốn đi lại. Thấy tự hào quá. Giờ mình đc 1 chuyên gia du lịch gọi điện để xin tư vấn :)).

Cả nhà ơi vào làm nóng lại topic của nhà mình nào

https://www.phuot.vn/threads/10861-Hồi-ức-Hà-Giang-của-Đàn-Gà

Vậy anh xin làm lead ko biết có đắt hàng ko nhể, mà ông ấy cũng lạ, xem rồi phải comment để mà hỏi chứ.

Nguyen Thi Huyen
17-09-2010, 08:06
Chúc cả chuồng ngày mới tốt lành, vui vẻ, hạnh phúc!

huonggiangf1
17-09-2010, 09:41
Vậy anh xin làm lead ko biết có đắt hàng ko nhể, mà ông ấy cũng lạ, xem rồi phải comment để mà hỏi chứ.

Hì, anh ấy ko có nick sao comment đc anh? Họ định đi 1 cái xe 2 cầu nên lo là ko qua đc đoạn đường xấu, nhưng em nghĩ là qua đc thôi anh nhỉ. Tuy nhiên đi cả ngày hôm đó em hình như ko gặp 1 cái oto nào trên quãng đường đó cả. :(

kesanruoi
17-09-2010, 09:53
Update danh sách đi hiến máu chiều ngày 26 tại viện Huyết học truyền máu trung ương (chỗ Trung béo) nhá:

1. Ruồi
2. Ốc
3. Chọi
4. Gà Dom
5. Lamer
6. L'coxt
7. vava
8. momo
.....
mọi người mau chóng đăng ký nhá
Gà Dìm, gà Đè, gà súng, rambo đâu rồi???

kesanruoi
17-09-2010, 10:01
Danh sách gà chiến MCC nhá:
1. doping
2. tuxedo
3. Mít
4. lamer
5. Ruồi
6. Chọi
7. vava
8. momo
9. Gà đè
10. Gà dìm
11. Rambo
12. Gà Súng
13. Bóng
14. Đụt
15. l'coxt

Theo ngu ý của Ruồi là chúng ta sẽ thuê 1 phòng khác sạn thôi, để mà tắm rửa, vs, còn lại thì ngủ lều nhá, (sẽ mượn hoặc thuê chăn của ks luôn) thèm ngủ lều lắm...và đang cố gắng liên hệ.
Cả nhà cho ý kiến cái

ngocmit
17-09-2010, 10:25
nhất trí, thèm ngủ lều thật !!!

vava
17-09-2010, 10:27
1. doping
2. tuxedo
3. Mít
4. lamer
5. Ruồi
6. Chọi
7. vava
8. momo
9. Gà đè
10. Gà dìm
11. Rambo
12. Gà Súng
13. Gà Trưởng
14. Bóng
15. Đụt
16. l'coxt

Theo ngu ý của Ruồi là chúng ta sẽ thuê 1 phòng khác sạn thôi, để mà tắm rửa, vs, còn lại thì ngủ lều nhá, (sẽ mượn hoặc thuê chăn của ks luôn) thèm ngủ lều lắm...và đang cố gắng liên hệ.
Cả nhà cho ý kiến cái
Dạ, được thế thì còn gì bằng ạ, em cũng thích ngủ lều lắm lắm, ngắm trăng sao :)). Ngu ý của chị Ruồi sao mà hợp lòng gà thế :L, mà cái ...giao lưu cũng là mong muốn của nhà gà từ lâu mà chưa thực hiện được :)). Hà hà

vava
17-09-2010, 10:33
Ah, mà có anh Rambo nữa chị Ruồi ơi, tha hồ êm, hehehe

kesanruoi
17-09-2010, 10:34
uh, chị em mình đăng ký nằm cạnh anh ý từ vụ HG mà anh ý hãi quá chạy mất...quả này thì chết với ce mình, nhỉ:))

Mà mọi người lưu ý, mặc dù Ruồi ở YB đấy nhưng mà người nhà chỉ mang tính chất tượng trưng thôi nhá, Ruồi cũng chưa đến MCC bg...hề hề
Lần này nhất quyết là bốc thăm ôm xế nhá....khỏi phải bàn luôn, đôi nào muốn đi với nhau thì cứ phải đứng trc cả chuồng mà giải trình.:D

ngocmit
17-09-2010, 10:38
Update danh sách đi hiến máu chiều ngày 26 tại viện Huyết học truyền máu trung ương (chỗ Trung béo) nhá:

1. Ruồi
2. Ốc
3. Chọi
4. Gà Dom
5. Lamer
6. L'coxt
7. vava
8. momo
.....

Ngoc mít đăng ký 1 suất, vừa hỏi lại thì trên 42kg là hiến được rồi, đã confirm mail nhé!

L'coxt
17-09-2010, 11:05
Dạ, được thế thì còn gì bằng ạ, em cũng thích ngủ lều lắm lắm, ngắm trăng sao :)). Ngu ý của chị Ruồi sao mà hợp lòng gà thế :L, mà cái ...giao lưu cũng là mong muốn của nhà gà từ lâu mà chưa thực hiện được :)). Hà hà

Ah, mà có anh Rambo nữa chị Ruồi ơi, tha hồ êm, hehehe

uh, chị em mình đăng ký nằm cạnh anh ý từ vụ HG mà anh ý hãi quá chạy mất...quả này thì chết với ce mình, nhỉ

Hà hà, sắp được ngủ GIAO lưu và kết HỢP :D. Nhường Rambo cho 2 cô, L'coxt xí Gà Đè nhá. Còn 1 suất nằm cạnh Gà Đè, ai có nguyện vọng thì đăng ký, nhanh chân lên, số lượng có hạn!

kesanruoi
17-09-2010, 11:14
sao L'coxt lại kết gà Đè thế nhỉ? mình nghi từ hôm ở Mộc rồi, hay kết là kết ở chữ "Đè" đấy hả l'coxt???

gnut
17-09-2010, 11:15

1. Ruồi
2. Ốc
3. Chọi
4. Gà Dom
5. Lamer
6. L'coxt
7. vava
8. momo
.....

Uầy cũng phải 2 năm roài mềnh không đi hiến máu , xin số 10 vậy :D

kesanruoi
17-09-2010, 11:21

1. Ruồi
2. Ốc
3. Chọi
4. Gà Dom
5. Lamer
6. L'coxt
7. vava
8. momo
9. Mít
10. Đụt

rambo82
17-09-2010, 11:32
Vụ đi MCC được nằm giữa 2 người đẹp thế này thì bận bịu kiểu gì Rambo cũng sẽ sắp xếp đi được. Còn vụ hiến máu thì chắc chịu rồi, vì đang tập luyện trở lại để có sức khỏe "phục vụ" chị em. Vì vậy nhà Gà thông cảm nhé!

gnut
17-09-2010, 11:35
Vụ đi MCC được nằm giữa 2 người đẹp thế này thì bận bịu kiểu gì Rambo cũng sẽ sắp xếp đi được. Còn vụ hiến máu thì chắc chịu rồi, vì đang tập luyện trở lại để có sức khỏe "phục vụ" chị em. Vì vậy nhà Gà thông cảm nhé!

Đúng roài anh ạ , chứ anh mà đi thấy anh đô con mấy bác lại đòi nửa lít máu thì toi ;))

duycong8282
17-09-2010, 12:07

1. Ruồi
2. Ốc
3. Chọi
4. Gà Dom
5. Lamer
6. L'coxt
7. vava
8. momo
9. Mít
10. Đụt

ga de dang ky nhe

momo
17-09-2010, 12:24
1. doping
2. tuxedo
3. Mít
4. lamer
5. Ruồi
6. Chọi
7. vava
8. momo
9. Gà đè
10. Gà dìm
11. Rambo
12. Gà Súng
13. Bóng
14. Đụt
15. l'coxt

Cả nhà cho ý kiến cái

Hay quá, đi hiến máu được ngủ KS hả?

vava
17-09-2010, 12:24
Đúng roài anh ạ , chứ anh mà đi thấy anh đô con mấy bác lại đòi nửa lít máu thì toi ;))

Liệu mình có bị xin nửa lít không ta :((

L'coxt
17-09-2010, 12:31

Chết cười với nhà cô này. Đi hiến máu rủ nhau vào khách sạn làm giề? =))

@ Hảo Hảo: Kết Gà Đè từ hồi làm xế của L'coxt trận Thác Bản Giốc cơ, đâu phải mới từ hôm ở Mộc đâu.

Sutuomanhi
17-09-2010, 13:20
Cho mình đăng ký một tay đi hiến máu nhé (c)

vava
17-09-2010, 13:46

Hà hà, omô đáng yêu thật đấy :))

amasawa
17-09-2010, 13:59
http://www.facebook.com/pages/Ha-Noi-Vietnam/Hoi-nhung-nguoi-thich-di-Phuot-va-lang-thang-chup-anh/108015865900495?v=wall&story_fbid=146070862094995&ref=notif&notif_t=feed_comment
có lời mời từ hội những người thích đi phượt lang thang chụp ảnh (facebook) nhà mình thấy sao nhỉ :d

kesanruoi
17-09-2010, 13:59

1. Ruồi
2. Ốc
3. Chọi
4. Gà Dom
5. Lamer
6. L'coxt
7. vava
8. momo
9. Mít
10. Đụt
11. c Nhàn
12. Gà Đè
13. Tuxedo

mọi người mau chóng đăng ký tiếp nhá

(D) Tigo
17-09-2010, 14:06

vụ này thi mình ko đú đởn :))

namhgi
17-09-2010, 14:29

1. Ruồi
2. Ốc
3. Chọi
4. Gà Dom
5. Lamer
6. L'coxt
7. vava
8. momo
.....

Hẻo Hẻo ơi, tình hình là rất rất tình trạng, em có thể thông bao đổi lịch hiến huyết tại Viện Huyết học và Truyền máu TW (chỗ Trung Béo) sang chiều ngày hăm nhăm được không, chiều 26 a thi tận 3h mới xong, sợ ko theo kịp đoàn. SORY nhá

Cô này ngủ mơ à, đấy là danh sách đi Mà Căng Chải thì mới thuê 1 phòng KS.
Mà cái cô Hảo Hảo này cũng thật là, lập hai cái danh sách khác nhau đặt ngay cạnh nhau để cho Gà Đần tưởng bở, khổ thân.

vụ này thi mình ko đú đởn :))
Vụ này nghiêm túc đấy, chú có rảnh lên góp với Viện Huyết học và truyền máu TW 1 lít.

Mrdungvanle8x
17-09-2010, 15:05
em đây em cũng xin 1 xuất đi hiến máu nhé. Thử 1 lần cho biết xem sao hề hề

kesanruoi
17-09-2010, 15:19
Hẻo Hẻo ơi, tình hình là rất rất tình trạng, em có thể thông bao đổi lịch hiến huyết tại Viện Huyết học và Truyền máu TW (chỗ Trung Béo) sang chiều ngày hăm nhăm được không, chiều 26 a thi tận 3h mới xong, sợ ko theo kịp đoàn. SORY nhá

Cô này ngủ mơ à, đấy là danh sách đi Mà Căng Chải thì mới thuê 1 phòng KS.
Mà cái cô Hảo Hảo này cũng thật là, lập hai cái danh sách khác nhau đặt ngay cạnh nhau để cho Gà Đần tưởng bở, khổ thân.

Có ai tưởng bở đâu, mỗi gà Đần thôi....
@Súng: đã add

Vậy xin thông báo lại là buổi hiến máu diễn ra vào chiều ngày 25/9 tại Viện huyết học truyền máu trung ương bà con nhớ

Sutuomanhi
17-09-2010, 15:47
Có cái trang này rất hay để tìm hiểu về các nhóm máu.(^.^)."
http://ken.vn/User/ArticleDetail.aspx?TextID=truyen-ve-cac-nhom-mau

(D) Tigo
17-09-2010, 16:56
Vụ này nghiêm túc đấy, chú có rảnh lên góp với Viện Huyết học và truyền máu TW 1 lít.

Thì biết cả nhà nghiêm túc anh có đùa đâu :) tung ít bụi thôi. Anh đi động viên tinh thần mng chứ mà hiến xong lít máu mng lại mất công truyền lại cho anh 2 lít thì toi

kesanruoi
17-09-2010, 17:29
Có cái trang này rất hay để tìm hiểu về các nhóm máu.(^.^)."
http://ken.vn/User/ArticleDetail.aspx?TextID=truyen-ve-cac-nhom-mau

Ha ha, nhờ em Trung thân yêu: mình nhóm máu B, Rh+ (Chắc chắn là OB vì papa nhóm B, mama nhóm O, anh giai nhóm O )

Xu_iu
17-09-2010, 18:15

1. Ruồi
2. Ốc
3. Chọi
4. Gà Dom
5. Lamer
6. L'coxt
7. vava
8. momo
9. Mít
10. Đụt
11. c Nhàn
12. Gà Đè
13. Tuxedo

Cho ẻm Xu đăng ký một chân đi cổ vũ những người đi hiến máu nhá :D

@ Em Trung : Em Trung ơi em Trung, ở đó có xét nghiệm nhóm máu free ko em?

gnut
17-09-2010, 18:40
Cho ẻm Xu đăng ký một chân đi cổ vũ những người đi hiến máu nhá :D

@ Em Trung : Em Trung ơi em Trung, ở đó có xét nghiệm nhóm máu free ko em?

chuẩn chị có đi chắc cũng không đủ tiêu chẩn đâu =))

duycong8282
17-09-2010, 19:09
Có ai tưởng bở đâu, mỗi gà Đần thôi....

Vậy xin thông báo lại là buổi hiến máu diễn ra vào chiều ngày 25/9 tại Viện huyết học truyền máu trung ương bà con nhớ

em phải cho thời gian cụ thể chứ chiều thi mấy giờ

kesanruoi
17-09-2010, 20:01
Anh yên tâm, cứ có nhân sự đã, thời gian thì thoải mái mà

Xu_iu
17-09-2010, 20:24
chuẩn chị có đi chắc cũng không đủ tiêu chẩn đâu =))

Hô hô...Chị bít thừa là chị hem đủ tiêu chuẩn rồi

Hay mềnh cứ đăng ký đi hiến máu cho.....được tiếng nhể??? =))

lamer
17-09-2010, 21:09
Hôm nay lục tủ hồ sơ tự dưng tìm thấy cái chứng nhận hiến máu từ thời là sinh viên, chả hiểu sao sau 7,8 năm nó vẫn còn, sợ thật :))

Mer1320
17-09-2010, 21:58
Alo...nhà Gà mình mai có ai rảnh buổi trưa thì qua quán Tào Thị ở khu Linh Đàm nhậu chơi nhé...mai giao lưu với bạn 2luamientay với tichuot khoảng 10h nhé mọi người (beer)

nem_162
17-09-2010, 22:58
Chà chà, Hảo Hảo làm xôm chuồng quá cơ! (NT) Vụ hiến máu và MCC đông nhẩy? Tiếc là em ko tham gia cả 2 được.:( Lưu ý mọi người là ai mà khó lấy ven ( do ít vận động ) thì nên "lót tay" cho bạn Trung để bạn ấy chỉ cho y tá nào lấy ven tốt. Nếu ko, gặp phải người trình còn non yếu, họ chọc ra chọc vào cái mũi kim tiêm to như mũi que đan áo len vào tay mình thì cũng hơi ... rùng rợn đấy :wheelchair:

Nguyen Thi Huyen
18-09-2010, 00:01
Mà Doping đăng ký từ đầu, có danh sách trước roài, sao danh sách này lại ko thấy nhỉ?

Thông báo: Doping đã về đến nhà an toàn.

(DOPING: TA ĐÃ TRỞ LẠI, LỢI HẠI GẤP ĐÔI)

huonggiangf1
18-09-2010, 00:25
Tối thứ Tư ngày 22/9/2010 sẽ diễn ra buổi liên hoan đón Trung Thu và rước đèn ngắm trăng. Thời gian và địa điểm cụ thể sẽ được update. Thông báo này để nhà Gà chuẩn bị tinh thần nha.

Phân công công tác: Do tối thứ 4, sếp của F1 lần đầu tiên tổ chức buổi party đón khách tại văn phòng nên F1 ko thể vắng mặt, lại là người chuẩn bị chính cho buổi tiệc, chỉ có thể về sớm, nên ko thể lo hậu cần cho buổi liên hoan của nhà mình được. Nên F1 khẩn khoản kêu gọi các gà mái ra tay giúp mình vụ này với. Ai có thể đứng ra lo hậu cần Trung Thu xin liên hệ với F1 và Gà Chọi càng sớm càng tốt nha. Many thanks in advance.

kesanruoi
18-09-2010, 08:56

1. Ruồi
2. Ốc
3. Chọi
4. Gà Dom
5. Lamer
6. L'coxt
7. vava
8. momo
9. Mít
10. Đụt
11. c Nhàn
12. Gà Đè
13. Tuxedo
14. Doping
15. Súng

@Doping: cô bẩu hôm ấy cô về quê mà...nhắc lại là chiều ngày 25/9, tức là chiều thứ 7 đó nghe cô

@f1: cần chẩn bị gì nào? HH mua đồ khô thôi nhá, ko mua đồ tươi đâu. Vì hôm ấy phòng có hội thảo nên chắc sẽ bận, Ruồi chỉ chuẩn bị trước được thôi không luôn và ngay được(c)

wishes2004
18-09-2010, 10:07
Hic.. Funi cũng muốn tham gia nhưng bề chìm dìm nghỉm bề nổi to béo nên chỉ to miệng cổ động hoạt động ý nghĩa hiến máu của nhà Gà thôi. Chúc bà kon hiến máu giúp được nhìu, thiệt là nhìu người :)
p/s: Hơ hơ... hông pải là Trung Thu thường tổ chức vào tối 14 (thứ 3) sao?

nem_162
18-09-2010, 12:40
Nhà mình trung thu định tổ chức như thế nào ấy nhỉ? Toàn người nhớn chơi trung thu với nhau ạ? Hay là tổ chức thành 1 buổi đến thăm các trẻ em đang phải ăn trung thu trong bệnh viện chẳng hạn, có lẽ sẽ có ý nghĩa hơn...? ( đấy là em nêu ý kiến đại loại như vậy )

kesanruoi
18-09-2010, 19:44
Loa loa tối nay Gà mái nào chẳng may đi ngang qua đây thì qua quán Chuồn Chuồn (cạnh PT2000) trên phố Hàng Bài nhá - đại hội gà mái.
Chống chỉ định: Gà trống(c)

gnut
18-09-2010, 19:56
Loa loa tối nay Gà mái nào chẳng may đi ngang qua đây thì qua quán Chuồn Chuồn (cạnh PT2000) trên phố Hàng Bài nhá - đại hội gà mái.

Há há há ăn mảnh

kesanruoi
18-09-2010, 23:04
Vừa đại hội về, 1 buổi nói chuyện rất ấm cúng, đi sâu đi sát vào Quần chúng, đặc biệt là sâu sát vào chiếc quần đùi của Gà Đè - vị khách mời đặc biệt của chương trình do L'coxt vời đến (và đã phát hiện ra 1 số thứ)=))
Thank các bạn ----> hết cả nhức đầu(c)

L'coxt
18-09-2010, 23:30
Báo cáo thì báo cáo cho cụ thể, cụ tỉ chứ HH, ai lại "sau khi đi sâu đi sát và QUẦN chúng" thì "phát hiện ra 1 số thứ" rồi thôi, ối đứa chết vì tò mò. Chuyện là như này: Sau khi HH check hàng Gà Đè, có sự giám sát của L'coxt và chứng thực của Ốc Bông, thì kết luận là của Gà Đè không những "mềm oặt" như hồi trước tự thú mà còn "đen sì" nữa.=)) Shhh... Thông tin này chỉ lưu hành nội bộ trong đàn thôi nhá (NT)

hoangbazen83
18-09-2010, 23:42

Gà Đần đặt chẳng sai, nên đừng có kêu ca tại sao mọi người hay gọi nhé.

Sặc thế mà còn gọi điện cho mình đến, may mà có việc bận nên té được chứ không lại giống như gà đè, mình thì chắc bị soi đến tận quần con.

Cám ơn ý của bé út, nhưng ý của em nói phải có sự chuẩn bị tốt và kế hoạch đàng hoàng. Nhà mình sẽ từ từ làm từng việc một. Tiện đây gà chọi muốn hỏi ý kiến anh em xem mọi người có chỗ nào có thể tổ chức tiệc trung thu cho nhà mình không, rộng, thoáng, mát và có thể nằm kềnh kang ngắm trăng.
Gà chọi đưa ra 1,2 chỗ anh em xem nhé. 1. Tầng 16 tòa nhà Parson do gà trưởng chủ trì. 2. đường hàn quốc hoặc đường ven hồ tây (đường mà có nhiều bãi sen ý) chỗ này chắc phải đến sơm để chiếm chỗ mới được.
Tiệc này gà nào có anh chị em, con, cháu, hoặc hàng xóm, bạn của bạn cứ rủ đi hết nhé, nhất là những bạn mới khi muốn vào chuồng, nhưng phải báo sớm để còn chuẩn bị bánh nướng và bánh dẻo nhé. Lần này sẽ chắc chắn phải có trò chơi nhé, ai có trò gì chơi tập thể được thì hiến cho chuồng nhé.

kesanruoi
18-09-2010, 23:50
Báo cáo thì báo cáo cho cụ thể, cụ tỉ chứ HH, ai lại "sau khi đi sâu đi sát và QUẦN chúng" thì "phát hiện ra 1 số thứ" rồi thôi, ối đứa chết vì tò mò. Chuyện là như này: Sau khi HH check hàng Gà Đè, có sự giám sát của L'coxt và chứng thực của Ốc Bông, thì kết luận là của Gà Đè không những "mềm oặt" như hồi trước tự thú mà còn "đen sì" nữa.=)) Shhh... Thông tin này chỉ lưu hành nội bộ trong đàn thôi nhá (NT)

Bà dìm người ta vừa thôi, Gà đè đã cảnh giác lắm rồi, hắn bẩu từ giờ hắn cứ mặc 3 quần cho chắc (chả biết những loại quần nào mà nhiều thế nhỉ) mà cái ngoài cùng vẫn là quần đùi nhá. Mình và Ốc còn ý tưởng tụt quần chụp ảnh bộ Ấm chén nữa mà...mặc thế thì tụt làm sao hả giời?

@AHoang: Tầng 16 đê...mấy khi đc lên chỗ cao, thoáng mát như vầy, em chưa đc vào Parson bao giờ, ven hồ Tây thì bình thường quá anh ah:)

hoangbazen83
19-09-2010, 00:04
@AHoang: Tầng 16 đê...mấy khi đc lên chỗ cao, thoáng mát như vầy, em chưa đc vào Parson bao giờ, ven hồ Tây thì bình thường quá anh ah:)

Vậy phải liên hệ với chị kiều hưng mới được. Còn chỗ những cái chỗ thường như thế không lên kế hoạch trước thì chỗ không thường cũng chẳng còn.

kesanruoi
19-09-2010, 00:32
Mà thấy Gà đè tung hỏa mù "mai off" là sao anh?

Nguyen Thi Huyen
19-09-2010, 16:50
Tôi nay ra Bách Khoa nghỉ mát nhé - Nóng quá! 8h nhá!

Gà nào đến muộn phải thanh toán tiền nc nhá! :P

Sutuomanhi
19-09-2010, 17:53
Bebe.. lại được đi đến trường :gun

vava
19-09-2010, 21:40
Dạ, kính hỏi các cụ Gà kết quả off hôm nay sao ạ?(Hay lại toàn buôn ko biết, chẹp)
Em có được giao nhiệm vụ gì hông? Hhehee....

ocbong
19-09-2010, 23:00
Quyết tâm cai mà sao khó quá cơ, haizzzzzzzzzzzzzz
Bon chen Trung thu, giơ tay hiến máu giờ lại muốn đặt FC lên xe lướt MCC quá :((
Con bé đã type xong đơn xin nghỉ 1/10 giờ chỉ mong trời mát để sếp ký xoẹt rồi cộp dấu và thế là balo trên vai cứ thế mà vút thôi Gà nhỉ ^^

kesanruoi
19-09-2010, 23:12
chuẩn luôn, hoan hô tinh thần Ốc(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)

ngocmit
19-09-2010, 23:14
phải viết đơn cơ à, sếp chị bảo em còn nhiều ngày phép lắm, tranh thủ mà đi :D

namhgi
19-09-2010, 23:15
Vừa đại hội về, 1 buổi nói chuyện rất ấm cúng, đi sâu đi sát vào Quần chúng, đặc biệt là sâu sát vào chiếc quần đùi của Gà Đè - vị khách mời đặc biệt của chương trình do L'coxt vời đến (và đã phát hiện ra 1 số thứ)=))
Thank các bạn ----> hết cả nhức đầu(c)

Có thể cụ thể hơn một chút ko cô ruồi? úp úp mở mở thế có thằng chết vì tò mò cho mà xem.

Cài gì mềm oặt, đèn gì như tự thú thế L'coxt? các cô làm chúng tôi mỏi hết cả cổ vì hóng hớt rồi đấy

Bà dìm người ta vừa thôi, Gà đè đã cảnh giác lắm rồi, hắn bẩu từ giờ hắn cứ mặc 3 quần cho chắc (chả biết những loại quần nào mà nhiều thế nhỉ) mà cái ngoài cùng vẫn là quần đùi nhá. Mình và Ốc còn ý tưởng tụt quần chụp ảnh bộ Ấm chén nữa mà...mặc thế thì tụt làm sao hả giời?
Thật là oái oăm, định tụt quần của cậu ta ra chụp bộ ấm chén nữa cơ à? bây giờ mới hiểu là cái gì đen xì, mềm oặt rồi, bộ ấm chén kekeke. Kểu này lần sau mà gặp các cô nầy nhớ là phải cảnh giác cao độ đấy các bác gà đực ạ.

nem_162
20-09-2010, 06:12
Nhà mình đi nhanh ko lúa nó chín hết rồi. Đến lúc đi thì chỉ còn có cái gốc rạ thì toi :LL ( mà cũng ... phắn nhanh đi để những đứa ở nhà nó ko phải tức nổ mắt với các vị vì suốt ngày thấy những dòng cm về MCC trên topic :D )
Đầu tuần ném đá hội nghị 1 phát! Giờ thì chúc mọi người tuần này nhiều niềm vui, trung thu đú đởn xả láng và hiến máu ... xoèn xoẹt (beer)

Nguyen Thi Huyen
20-09-2010, 07:05
phải viết đơn cơ à, sếp chị bảo em còn nhiều ngày phép lắm, tranh thủ mà đi :D

Ước gì mình dc như cô ấy!
@ Vava: Enm nghĩ là các Gà gặp nhau há có thể ko chém dc sao? Mà hôm qua có cả Gà Chú nhé! :D
@ Ốc: Chị cũng muốn cai :(. Dạo này bận quá cơ. Muốn một ngày có 36h quá :((.

Chúc cả nhà tuần mới tốt lành, vui vẻ, hạnh phúc :D

kesanruoi
20-09-2010, 09:06
Dạ, kính hỏi các cụ Gà kết quả off hôm nay sao ạ?(Hay lại toàn buôn ko biết, chẹp)
Em có được giao nhiệm vụ gì hông? Hhehee....

Như bao lần hen hò off iếc khác, kết thúc buổi off ai cũng no nê hồ hởi phấn khởi ra về (Ruồi hôm nào cũng nhịn đói đi off, và đi rất đúng giờ - hề hề), thằng đến đúng giờ thì tươi tỉnh lắm lắm, thằng đến muộn (dù chỉ 1 phút) thì cứ đếm người mà chia tiền thôi. Trong khi công việc cũng nhích lên được 1 tý (đại khái là biết được ngày hôm ấy đi đâu và làm gì thôi)
1. Vava phối hợp với L'coxt vụ trò chơi cho nhóm nhá (khoảng 2 - 3 trò là ổn) mọi người ngấp nghé mãi mấy trò chơi hấp dẫn mà mãi chưa đc thử
2. AHoang mua bánh + bưởi
3. CNhan phụ trách hoa quả (nếu chị nhiều đồ quá cứ alo nhau 1 câu nhá)
4. Trung thu sẽ diễn ra vào ngày 15 âm nghe đâu là thứ 4 thì phải (địa điểm đến thời điểm này thống nhất là ở ven hồ Đền Lừ - Gà Đè, Gà Dìm, gà Súng bàn nhau giữ chỗ nhá)
5. momo, vava, ruồi: mua quà cho các cháu nhá, có 4 cháu (nhà gà Dìm 2 cháu, nhà aHoang 2 cháu: Gấu và 1 đứa em)
vậy hén....Chúc mọi người tuần mới vui vẻ

vava
20-09-2010, 09:46
À há, địa điểm gần nhà mềnh, mà vụ trò chơi tập thể thì ok rồi, háo hức quá :D(mình trong ban tổ chức nên...vô sờ tư :)) )

lamer
20-09-2010, 09:51
Đêm qua em mới xong việc riêng và về đến nhà. Không tham gia được vụ Off tối qua nhưng cũng đã đọc đầy đủ thông tin. Hẹn gặp cả nhà đêm trung thu nhá :x

vava
20-09-2010, 10:32
Lâu lắm mới thấy anh lá mơ xuất hiện, ra là anh có việc...nhưng xong la tốt rồi :). Em cũng đã update đủ thông tin, hẹn cả nhà thối thứ 4 cái :D
@lá...: Anh lá mơ xưng "em" với ai vậy ta? chẳng nhẽ là với người comment ngay đằng trước :D

lamer
20-09-2010, 10:37
Lâu lắm mới thấy anh lá mơ xuất hiện, ra là anh có việc...nhưng xong la tốt rồi :). Em cũng đã update đủ thông tin, hẹn cả nhà thối thứ 4 cái :D
@lá...: Anh lá mơ xưng "em" với ai vậy ta? chẳng nhẽ là với người comment ngay đằng trước :D

Dạo này busy quá, hihi, chả tham gia được cái gì cả, bỏ bê suốt, thi thoảng cũng phải vào bon chen 1,2 câu để mọi người biết rằng mình vẫn đang tồn tại ấy mà :p
Vava muốn lên chức hem :D

vava
20-09-2010, 10:50
D
Vava muốn lên chức hem :D
:D Có có, anh La mơ sao thoáng tính thế, chắc là tại mùa thu mát giời :))

huonggiangf1
20-09-2010, 11:38
:D Có có, anh La mơ sao thoáng tính thế, chắc là tại mùa thu mát giời :))

Vava đúng là mấy hôm ko đi off có khác, ko biết rằng Lá mơ đã được thay tên mới là Lá Mít, và hiện là người đang giữ kỷ lục về nickname của đàn gà :)) =))

duycong8282
20-09-2010, 11:43
tình hình la anh có một địa điểm tổ chức trung thu mới mọi người thấy thế nào nhé
o công ty anh có cái cầu tầu ngay sát sông luôn ở đó có thể ngam cầu vĩnh tuy va cầu chương dương vào buổi tối thì ko phải bàn rồi
địa điểm thoáng đãng tối nay anh chup vai buc anh moi ngươi xem ở đó có được ko nhe

L'coxt
20-09-2010, 12:11
Cấp báo! Cấp báo!
Tin khẩn từ Rambo Cận Loạn Râm: chương trình "vui chơi giải trí" ở Mù Cang Chải hứa hẹn rất nhiều trò đặc sắc, trong đó phải kể đến màn "Trình diễn 10 tư thế" của Rambo! Để đảm bảo an toàn cho buổi diễn, Rambo đề nghị chỉ xé vé cho 4 Gà Mái / 1 suất diễn. Ban tổ chức kính đề nghị Quý Gà Mái hết sức bình tĩnh, ai cũng có phần, bởi "Rambo rất hân hạnh được phục vụ Quý Gà Mái!" - trích nguyên văn :D .

huonggiangf1
20-09-2010, 12:13
Cấp báo! Cấp báo!
Tin khẩn từ Rambo Cận Loạn Râm: chương trình "vui chơi giải trí" ở Mù Cang Chải hứa hẹn rất nhiều trò đặc sắc, trong đó phải kể đến màn "Trình diễn 10 tư thế" của Rambo! Để đảm bảo an toàn cho buổi diễn, Rambo đề nghị chỉ xé vé cho 4 Gà Mái / 1 suất diễn. Ban tổ chức kính đề nghị Quý Gà Mái hết sức bình tĩnh, ai cũng có phần, bởi "Rambo rất hân hạnh được phục vụ Quý Gà Mái!" - trích nguyên văn :D .

Chết cười. Hay quá ta! Hay em bỏ cái vé 27$ để đăng ký vụ này nhể?????? :)) =))

vava
20-09-2010, 12:24
Ạc, lạc hậu quá, Lá mơ thành Lá Mít rồi ư? hehehe...
@Anh Rambo: Kiểu gì thì kiểu, em là 1 in 4 nhé :D

kesanruoi
20-09-2010, 12:59
Cấp báo! Cấp báo!

Kết rồi đây, mà cũng chỉ có 4 gà mái thôi mà: ruồi, Đần, vava, Lờ cột thôi, doping, mít làm j có xuất. Vầy là chuẩn rồi...Hun Rambo cái nhể:L

rambo82
20-09-2010, 14:16
Cảnh bảo! Cảnh báo!
Để đảm bảo an toàn cho buổi biểu diễn sắp tới đề nghị mấy Gà Mái:
+ Đã từng có người yêu hoặc có chồng.
+ Sức khỏe tốt và tinh thần tốt ( nên uống thuốc an thần trước)
Không là choáng và ngất thì Rambo ko chịu trách nhiệm.

rambo82
20-09-2010, 14:20
Thêm nữa là: Bình tĩnh ko nên cả 4 người nhảy bổ vào người biểu diễn mà chỉ 1 người nhảy vào một thôi nhé! ko là mệt đó nhé

kesanruoi
20-09-2010, 14:31
Haha, Ruồi và Lờ cột đạt tiêu chuẩn rồi..........(HH)(HH)
tít luôn, chả quan tâm tới thiên hạ nữa

vava
20-09-2010, 14:31
tình hình la anh có một địa điểm tổ chức trung thu mới mọi người thấy thế nào nhé
o công ty anh có cái cầu tầu ngay sát sông luôn ở đó có thể ngam cầu vĩnh tuy va cầu chương dương vào buổi tối thì ko phải bàn rồi
địa điểm thoáng đãng tối nay anh chup vai buc anh moi ngươi xem ở đó có được ko nhe
Nghe qua e đã thấy kết rôi :D. Ngắm trăng có trăng thanh + gió mát + hảo tửu + mỹ gà thì còn gì bằng =)))).

rambo82
20-09-2010, 15:01
[QUOTE]Haha, Ruồi và Lờ cột đạt tiêu chuẩn rồi..........
tít luôn, chả quan tâm tới thiên hạ nữa [QUOTE]
Các cô về bỏ chồng và ng­u­o­i yêu là anh ko chịu trách nhiệm đâu nhé :LL

huonggiangf1
20-09-2010, 16:19
Hihi chuồng mình hôm nay nhờ có anh Rambo mà không khí có vẻ vui hơn hẳn :)) =)). Lần đầu tiên thấy anh Rambo phát biểu "đanh thép" thế đấy (c).

Nguyen Thi Huyen
20-09-2010, 17:10
Trưa nay Doping, Gà Trg và Chị Lờ Cột có vụ off ở quán sữa chua và có vài cái mới mới, gà nào máu thì tham gia cùng.

Chương trình du lịch tùy hứng với tiêu chí: Alo là lên đường, ko cần biết lý do, ko cần mục đích, thích là nhích :D

Gà nào máu thì ném một cục đá để add và cái danh sách nt Group cái nhỉ :D

duycong8282
20-09-2010, 19:26
đây là địa điểm tổ chức trung thu mọi người thấy sao
http://www.facebook.com/album.php?aid=38861&id=100000050049398&saved

Xu_iu
20-09-2010, 21:33
đây là địa điểm tổ chức trung thu mọi người thấy sao
http://www.facebook.com/album.php?aid=38861&id=100000050049398&saved

Đã xem, Giơ 2 chân, 2 tay đồng ý nhớ...
Anh cho em cái sơ đồ đến đó lun.Mạn dưới đó em ngu đường.hì hì

nem_162
20-09-2010, 21:41
Chương trình du lịch tùy hứng với tiêu chí: Alo là lên đường, ko cần biết lý do, ko cần mục đích, thích là nhích :D

Gà nào máu thì ném một cục đá để add và cái danh sách nt Group cái nhỉ :D

--> em chỉ xin đăng ký tiết mục này vào ... mùa hè! Đến hè group này đi đâu thì cứ lô a cho em là dễ dàng đáp ứng.:D Tự nhiên mọi người lại làm em nhớ đến vụ Sơn La - Yên Bái của em, biết và quyết định đi chiều hôm trước, chiều hôm sau lên đường luôn. Đi như vậy, cũng có cái hay - ngẫu hứng và tính tự do rất cao, số lượng người cũng ít, đi xe máy sẽ thú vị hơn (c)

@ Rambo: anh làm cho em thấy tiếc vì ko tham gia vụ MCC rồi đấy, mặc dù em tự biết là em ko đủ tiêu chuẩn để xem 10 tư thế của anh =))

vava
21-09-2010, 07:43
Morning :D. Sáng ra đã nghe đồn 90% 1.10 được nghỉ :))))). MCC ơi, thật là vui quá :))

hautp
21-09-2010, 08:45
Morning :D. Sáng ra đã nghe đồn 90% 1.10 được nghỉ :))))). MCC ơi, thật là vui quá :))

giấc mơ chỉ là giấc mơ !

vava
21-09-2010, 09:11
giấc mơ chỉ là giấc mơ !
Hehehe, biết đâu đấy, cứ mơ thôi bác :))

namhgi
21-09-2010, 09:27
Từ giờ đến tết âm lịch mình nhận chân quan sát viên thôi chả tham gia được những vụ lớn đâu, nếu các bác tổ chức những vụ nho nhỏ quanh Hà Nội 36 phố phường thì mỗi tháng mình cũng tham gia được 1 lần kekeke.

chidung79
21-09-2010, 10:03
Chúng mình sẽ ăn tập thể, ngủ tập thể và sinh hoạt cũng....tập thể nhỉ !!!=))

namhgi
21-09-2010, 10:19

Bác nói vậy thì những người hay tưởng bở chết vì tưởng tượng mất thôi. Nhưng đây là 1 ý tưởng hay, bác đạo diễn đi, làm ngay tối 25 này luôn.

hoangbazen83
21-09-2010, 10:30
Bận quá, nghỉ tất cả nhé. Cáo lỗi

Nguyen Thi Huyen
21-09-2010, 14:19

Lần đầu tiên thấy Gà Ăn Vạ phát ngôn nhá! :)).

Các gà ơi MCC ơi đọc cái này nhé!
https://www.phuot.vn/threads/11308-%C4%90o%C3%A0n-308-V%C3%B2ng-quanh-T%C3%A2y-B%E1%BA%AFc-t%C6%B0%E1%BB%9Dng-thu%E1%BA%ADt-t%E1%BB%AB-h%C3%A0nh-tr%C3%ACnh

Tình hình là cứ nắng như thế này thì chỉ tầm 4 ngày nữa là gặt rộ :(.

Bây h thì ảnh đẹp như thế này nhưng 1/10 mình đi e là chỉ còn gốc rạ :((.

wit_eyes
21-09-2010, 14:45
Nhóm đi MCC nên đổi lịch đi luôn vào cuối tuần này
Các công việc của cuối tuần có thể làm sau đó, còn lúa thì ko chín để đợi các bạn

kesanruoi
21-09-2010, 14:48
Anh em ơi, quyết đê

huonggiangf1
21-09-2010, 14:55
F1 đi luôn :D. Đi thế xong về yên tâm đi chơi ko băn khoăn gì cả :D :L

kesanruoi
21-09-2010, 15:33
Đừng có cười duyên ở đây...tung hỏa mù thôi F1 ah:))

Thông báo từ ban tổ chức: Không thay đổi j cả, nhà mình có trụ sở thông tin trên đó rồi, sẽ phone trước xem tình hình lúa má thế nào
Gặt hết rồi thì ta vòng sang Tà Chơ bà con nhá;)
Vì đi sớm hơn sẽ có 1 vài người ko đi được

wit_eyes
21-09-2010, 15:46
TaCho mà đi đông thế thì em phải lưu ý
1. Xế lái cứng và ko thể là nữ
2. Xem thời tiết, nếu mưa thì tuyệt đối ko liều
3. Phải có người dân tộc dẫn đường vào, đừng tự ý đi sẽ phiền to đấy

Nếu cần anh sẽ giới thiệu chị Thuật của anh cho :))

kesanruoi
21-09-2010, 15:49
ok anh... em sẽ lưu ý, nhà mình đăng ký lần này xế nhiều hơn ôm mà

huonggiangf1
21-09-2010, 16:00
Đừng có cười duyên ở đây...tung hỏa mù thôi F1 ah:))

Thông báo từ ban tổ chức: Không thay đổi j cả, nhà mình có trụ sở thông tin trên đó rồi, sẽ phone trước xem tình hình lúa má thế nào
Gặt hết rồi thì ta vòng sang Tà Chơ bà con nhá;)
Vì đi sớm hơn sẽ có 1 vài người ko đi được

Mấy nhà này làm con người ta tưởng bở :Dam, ko biết đâu, bắt đền đi :gun huhu :((

hoangbazen83
21-09-2010, 17:31
F1 đi luôn :D. Đi thế xong về yên tâm đi chơi ko băn khoăn gì cả :D :L

Xời ơi, quả dưa to lắm đấy ăn đi em

TaCho mà đi đông thế thì em phải lưu ý
1. Xế lái cứng và ko thể là nữ
2. Xem thời tiết, nếu mưa thì tuyệt đối ko liều
3. Phải có người dân tộc dẫn đường vào, đừng tự ý đi sẽ phiền to đấy

Nếu cần anh sẽ giới thiệu chị Thuật của anh cho :))

An tâm chị hưng ơi, bé yêu thuật anh chỉ cần vào ngúng ngẩy 1 vài cái là theo anh ngay ý mà, quả này anh sẽ cứu chú

Mấy nhà này làm con người ta tưởng bở :Dam, ko biết đâu, bắt đền đi :gun huhu :((

Đừng hòng sói ơi, nhất quyết không thay đổi lịch để F1 không được đi hehehe, làm luật với anh đi a sẽ nghĩ lại.

hoangbazen83
21-09-2010, 19:19
Phim này 3D mà không đi xem thì hơi phí, a e ơi làm tí cho dỡ buồn nào.
http://www.youtube.com/watch?v=nVQZIJr6z2g&feature=channel

duycong8282
21-09-2010, 22:02
Tối mai hẹn mọi người 8h ở bến xe Lương Yên rồi cùng đi tới địa điểm tổ chức Trung Thu nhé. Đề nghị ko cao su vì ai đến muộn sẽ ko có người dẫn đường đâu.

vava
21-09-2010, 22:02
Xem trainer hay đó :D. Làm tí đê....:D

Nguyen Thi Huyen
21-09-2010, 22:49
Hi cả chuống!

Tình hình là thứ 7 sau khi hiếm máu xong nhà mình sẽ đi nhậu và rất vui nhà gà sẽ có dịp giao lưu với Anh Châu Bảo Gia (Phượt Đà Nẵng) và Anh Nguoilangbat (Nếu Anh ấy về kịp sau chuyến Tây Bắc).

Rất mong các Gà dành thời gian đến giao lưu .

Thời gian và địa điểm sẽ phiềm Gà Trưởng và các Gà Trống có KN nhậu nhét quyết định nhé!

namhgi
22-09-2010, 07:52
Đề nghị BTC chốt lại phát xem nào, cuối tuần này làm những công việc chi, ai đi MCC, ai đi hiến máu?
Thấy nhiều mục quá chả biết thế nào sất.

(D) Tigo
22-09-2010, 07:56
CÓ BIẾN. Vì tình hình mưa bão nên TT sẽ thay đổi k ngắm sao trên trời mà thay vào đó ngắm sao dc dán trên trần. Địa điểm Cầu Cảng được chuyển thành Gầm Cầu (or hầm dành cho người đi bộ) :))

Nguyen Thi Huyen
22-09-2010, 09:50
CÓ BIẾN. Vì tình hình mưa bão nên TT sẽ thay đổi k ngắm sao trên trời mà thay vào đó ngắm sao dc dán trên trần. Địa điểm Cầu Cảng được chuyển thành Gầm Cầu (or hầm dành cho người đi bộ) :))

Anh ko phải ko ăn dc thì đạp đổ thế đâu nhé!

Trời bắt đầu nắng rồi hà hà! Sẽ vẫn có trăng sao nhá!

kesanruoi
22-09-2010, 10:12
Cứ làm quẻ xin cho chắc
https://i559.photobucket.com/albums/ss32/haohao985/ap_20090823112931208.jpg

huonggiangf1
22-09-2010, 10:35
Đề nghị BTC chốt lại phát xem nào, cuối tuần này làm những công việc chi, ai đi MCC, ai đi hiến máu?
Thấy nhiều mục quá chả biết thế nào sất.

Có ai đi MCC đâu anh, anh lại ko theo dõi rồi. Chiều t7 vẫn 3h đi hiến máu, xong đi ăn uống giao lưu với chaubaogia và nguoilangbat. Có gì loằng ngoằng đâu nhỉ.

duycong8282
22-09-2010, 11:49
xin lỗi mọi người là tình hình vẫn phải ra đền lừ rồi lý do là tối qua có nhiều người tổ chức ở cầu cảng đó nên sáng nay giám đốc công ty anh đa có lệnh cấm tất cả các tụ tập ở đó rồi mong moi người thông cảm, ta lại về đền lừ thôi

cục mỡ
22-09-2010, 13:58
Uầy, tháng 10 sinh nhật hoành tráng quá. Mà có mỗi Ngọc Mít là chưa có Gà Danh nhé...quen miệng gọi Mít rồi...Gà Mít luôn nhé :D

Uầy, Mít thì đi với tịt. Gọi gà tịt cho nó...ác. haha, con gà tịt thì đun nước làm lông thôi bà con ơi.

hautp
22-09-2010, 14:56

phim kinh dị hả , gà ròm chỉ thích xem phim hoạt hình , phim hài thôi

@ Hoàng : Gà Ròm hỏi xin code poster rồi mà nó hok cho !

ngocmit
22-09-2010, 15:19
Hôm nay Doping đi đâu mà không thấy off trưa thế. Cầu trời khấn phật tối nay khô ráo còn xí xớn :)

huonggiangf1
22-09-2010, 15:26
Hôm nay Doping đi đâu mà không thấy off trưa thế. Cầu trời khấn phật tối nay khô ráo còn xí xớn :)

Doping về Nghệ An rồi.

ngocmit
22-09-2010, 15:29
này này, đừng tưởng người ta ít xuất hiện trên này mà làm càn nhé, update hết roài đấy, khi nào gặp là trả thù dã man đấy ;)

kesanruoi
22-09-2010, 15:40

Bọn này trưa nào cũng off ah? hổng ngủ ah?

cục mỡ
22-09-2010, 18:22
bà con thấy thế nào? cho í kiến đi. hihi

Nguyen Thi Huyen
22-09-2010, 23:12
Doping độc hành đi Nghệ An :((. Đêm mai Doping về đến HN. :(

Tình hình mưa gió thế này ko biết vụ trung thu của nhà mình sao nhỉ? :(

Các gà đi hết mình Doping canh chuồng :(

vava
23-09-2010, 00:00
Hết Trung thu của gà già, ngủ. Còn mấy Gà đi tăng 2....

kesanruoi
23-09-2010, 01:42
Khà khà, Ruồi đã về đến nhà và tắm rửa xong, tường thuật tý buổi trung thu của những đứa trẻ con đội lốt người lớn này cho bọn ở xa hóng hớt
Buổi trung thu diễn ra trong 1 không khí rất chi là tưng bừng phấn khởi của cả người nhà và khách khứa, của cả trẻ con và những đứa chả phải trẻ con nhưng cũng chả ra người lớn - bọn này ah, còn lâu mới lớn được. Một mảnh đất dìm hàng tuy nhiên....lại thiếu mất Gà Dìm:(
Đã được thưởng thức những trò vui chơi bổ cả chân tay lẫn đầu óc tưởng tượng đen tối của chủ xị Lờ cột (sau này nhà em xin phép gọi là Gà Lờ cho nó dễ) và em vava xinh đẹp:L
Đã được tham gia những trò chơi mà có những thí sinh tham dự ko đủ dũng khí để dự thi và người thắng cuộc cũng bỏ cả giải thưởng, phi thân mà chạy trốn. Những trò chơi mà Gà Rều mặc dù lắc như cắn thuốc hôm SN F1 cũng đành đứng ngoài ngó vào và những trò chơi mà thí sinh HK tham dự đã phải dùng hết tất cả các giác quan cũng như mọi khả năng hiện tại có được hòng giữ Zin cho bản thân=))
Và hôm nay anh em được phen hết hồn và Ruồi tin là chàng nào cùng thầm thở phào vì nạn nhân ko phải là mình, hehe
Vâng, đỉnh cao của chương trình là màn show hàng chụp bộ ấm chén của đồng chí Xe Ôm can tội chém gió nhiều, ko chịu hoạt động chân tay và thách thức chị em:Dam: tình hình là dũng cảm như Ruồi cũng chỉ dám nhìn đến lúc xuất hiện cái tam giác thôi (chưa nhìn thấy góc) cũng phải ngoảnh mặt quay đi, một số kẻ dũng cảm hơn đã lên hình đc bộ ấm chén lịch sử, riêng momo chắc do zoom ác quá nên kết quả chỉ là 1 màn hình đen xì...chắc là hàng chuẩn (c)
Các đồng chí Gà khác lên đường tiến ra quán lẩu, Ruồi, Xu, Súng quyết tâm quay đi dù trong lòng đầy luyến tiếc....

PS: Các chị em trong đội mua xắm báo cáo tổn thất để tổng hợp và chia chác nhá. Ruồi: 160k
Thank các chị em nhiều nhiều về 1 buổi tối ngon lành và vui vẻ
Thank Gà Đè đã giữ chỗ cho cả đoàn - khổ thân - ra từ rất sớm và 1 mình ngồi chờ mọi người:L

Ah, thêm nữa, hôm nay phần trò chơi được bốc thăm hoàn toàn ngẫu nhiên ấy vậy mà đôi nào vẫn cứ vào đôi ấy nhá...lạ thật..đúng là rất có duyên (kết quả này đc tính trc khi mọi người rã đám vì biết nội dung trò chơi cơ)

hoangbazen83
23-09-2010, 01:58
Anh sáng không khẩn trương mời em đi ăn sáng là có ngay 1 ảnh shock cho mọi người đấy nhé.
Ăn uống no nể tổn thất 8 cái đầu gà, 4 rổ quẩy, 1 bát bún thang trắng như mắt ma vì chẳng có hành hẹ gì cả, 3 bát phở và 5 cốc trà đá.
Đang up ảnh lên FB cho anh em ở xa xem đây, đợi nhé.

ngocmit
23-09-2010, 08:57
đến lao lực cho mấy gà tham gia tận 2/3 trò :X:X

vava
23-09-2010, 09:06
Khà khà, Ruồi đã về đến nhà và tắm rửa xong, tường thuật tý buổi trung thu của những đứa trẻ con đội lốt người lớn này cho bọn ở xa hóng hớt
Buổi trung thu diễn ra trong 1 không khí rất chi là tưng bừng phấn khởi của cả người nhà và khách khứa, của cả trẻ con và những đứa chả phải trẻ con nhưng cũng chả ra người lớn - bọn này ah, còn lâu mới lớn được. Một mảnh đất dìm hàng tuy nhiên....lại thiếu mất Gà Dìm:(
Đã được thưởng thức những trò vui chơi bổ cả chân tay lẫn đầu óc tưởng tượng đen tối của chủ xị Lờ cột (sau này nhà em xin phép gọi là Gà Lờ cho nó dễ) và em vava xinh đẹp:L
Đã được tham gia những trò chơi mà có những thí sinh tham dự ko đủ dũng khí để dự thi và người thắng cuộc cũng bỏ cả giải thưởng, phi thân mà chạy trốn. Những trò chơi mà Gà Rều mặc dù lắc như cắn thuốc hôm SN F1 cũng đành đứng ngoài ngó vào và những trò chơi mà thí sinh HK tham dự đã phải dùng hết tất cả các giác quan cũng như mọi khả năng hiện tại có được hòng giữ Zin cho bản thân=))
Và hôm nay anh em được phen hết hồn và Ruồi tin là chàng nào cùng thầm thở phào vì nạn nhân ko phải là mình, hehe
Vâng, đỉnh cao của chương trình là màn show hàng chụp bộ ấm chén của đồng chí Xe Ôm can tội chém gió nhiều, ko chịu hoạt động chân tay và thách thức chị em:Dam: tình hình là dũng cảm như Ruồi cũng chỉ dám nhìn đến lúc xuất hiện cái tam giác thôi (chưa nhìn thấy góc) cũng phải ngoảnh mặt quay đi, một số kẻ dũng cảm hơn đã lên hình đc bộ ấm chén lịch sử, riêng momo chắc do zoom ác quá nên kết quả chỉ là 1 màn hình đen xì...chắc là hàng chuẩn (c)
Các đồng chí Gà khác lên đường tiến ra quán lẩu, Ruồi, Xu, Súng quyết tâm quay đi dù trong lòng đầy luyến tiếc....

PS: Các chị em trong đội mua xắm báo cáo tổn thất để tổng hợp và chia chác nhá. Ruồi: 160k
Thank Gà Đè đã giữ chỗ cho cả đoàn - khổ thân - ra từ rất sớm và 1 mình ngồi chờ mọi người:L

Ah, thêm nữa, hôm nay phần trò chơi được bốc thăm hoàn toàn ngẫu nhiên ấy vậy mà đôi nào vẫn cứ vào đôi ấy nhá...lạ thật..đúng là rất có duyên (kết quả này đc tính trc khi mọi người rã đám vì biết nội dung trò chơi cơ)
Tường thuật chuẩn, công nhận cái khoản bốc thăm hay thật đó, "ta vẫn về với nhau" =))

huonggiangf1
23-09-2010, 10:07
Anh sáng không khẩn trương mời em đi ăn sáng là có ngay 1 ảnh shock cho mọi người đấy nhé.
Ăn uống no nể tổn thất 8 cái đầu gà, 4 rổ quẩy, 1 bát bún thang trắng như mắt ma vì chẳng có hành hẹ gì cả, 3 bát phở và 5 cốc trà đá.
Đang up ảnh lên FB cho anh em ở xa xem đây, đợi nhé.

Hết tổng cộng 180k :)) và no đến tức thở :D. Tại cái tội ăn cho bõ cái công dự 2 cái party mà đói mềm :(.

hoangbazen83
23-09-2010, 11:07
Thông báo tí về ngày đi hiến máu.
- Ai được nghỉ thứ 7 không phải đi làm thì sáng sớm lúc 7h gặp nhau ở nhà hát lớn nhé, đi ăn sáng uông cafe, và chụp ảnh vài địa danh kỉ niệm 1000 năm thăng long...chẳng hạn đi thăm nhà tù hỏa lò, chụp ảnh chiếu dồi đô trên vườn hoa hồng và 1 vài điểm nữa đang được nghiên cứu. Ai đi được thì cứ đúng giờ ra điểm hẹn nhé. Gà chọi sẽ ra đầu tiên vì thèm đi chụp ảnh lắm rồi.
- nhưng mọi người nhớ đúng giờ nhé, chứ hẹn 7h nhưng 8h mới đến rồi đi ăn sáng un cafe chắc gần 10h mới xong, thì chẳng còn đi được đâu mấy.

huonggiangf1
23-09-2010, 11:10
- Ai được nghỉ thứ 7 không phải đi làm thì sáng sớm lúc 7h gặp nhau ở nhà hát lớn nhé, đi ăn sáng uông cafe, và chụp ảnh vài địa danh kỉ niệm 1000 năm thăng long...chẳng hạn đi thăm nhà tù hỏa lò, chụp ảnh chiếu dồi đô trên vườn hoa hồng và 1 vài điểm nữa đang được nghiên cứu. Ai đi được thì cứ đúng giờ ra điểm hẹn nhé. Gà chọi sẽ ra đầu tiên vì thèm đi chụp ảnh lắm rồi.

Em cũng sẽ ra, ko biết là thứ mấy :D. Phải gỡ gạc mấy cái ảnh trước khi bị tự kỷ chứ :D.

namhgi
23-09-2010, 11:38

Tường thuật hay, thưởng cho ruồi phát nào.
Cô cũng update danh sách hiến huyết thường xuên đi chứ. a là a hào hứng lắm đây.

gnut
23-09-2010, 13:02
- nhưng mọi người nhớ đúng giờ nhé, chứ hẹn 7h nhưng 8h mới đến rồi đi ăn sáng un cafe chắc gần 10h mới xong, thì chẳng còn đi được đâu mấy.

anh ơi hay sáng đi ăn tiết canh

Xu_iu
23-09-2010, 13:15

O la la...Buổi chiều t7 tính đi Quảng Ninh ko bon chen đi cổ vũ hiến máu đc.Nhưng buổi sáng còn nhiều kế hoạch hay hơn buổi chiều này thì nhất định phải bon chen rồi...Hồ hồ.Phải hẹn đồng hồ dậy từ 6h sáng mới được :D

Phongvan2013
23-09-2010, 14:42

Ngày nghỉ mà ông còn bắt tôi dạy sớm hơn cả ngày đi làm thì ai mà chịu nổi nhiệt. ngày nghỉ cứ phải thanh thơi. Cứ thoải mái từ 8h sáng đến 3h chiều mới đi hiến máu cơ mà. sao phải xoắn

hoangbazen83
23-09-2010, 15:40
anh ơi hay sáng đi ăn tiết canh

Xõa đi em, thích tiết canh có tiết canh cho chú, cứ đến sớm đi anh em mình mỗi người nuẳ chai voska

O la la...Buổi chiều t7 tính đi Quảng Ninh ko bon chen đi cổ vũ hiến máu đc.Nhưng buổi sáng còn nhiều kế hoạch hay hơn buổi chiều này thì nhất định phải bon chen rồi...Hồ hồ.Phải hẹn đồng hồ dậy từ 6h sáng mới được :D

Em nói chỉ có chuẩn, đi đi để còn chụp ảnh nữa, chiếu dời đô của mình được ghi vào sách kỉ lục ghi nét đấy hehe
Mà anh em nhà gà đừng giống như đứa ở dưới này nhé, đã lười còn không chịu vận động, lúc nào cũng có lí do nên bảo sao giờ cao su nó ăn vào máu rồi

Ngày nghỉ mà ông còn bắt tôi dạy sớm hơn cả ngày đi làm thì ai mà chịu nổi nhiệt. ngày nghỉ cứ phải thanh thơi. Cứ thoải mái từ 8h sáng đến 3h chiều mới đi hiến máu cơ mà. sao phải xoắn

Tôi có xoắn sít gì đâu, chẳng bảo bà rồi còn gì nữa, ai đến sau đi ăn sau, tôi cứ đúng giờ là đi ăn rồi ngồi cafe thôi.

kesanruoi
24-09-2010, 00:15
Uầy, ngáp cái..vừa đi thác loạn ngẫu hứng về xong...rất vui..bọn còn lại chả biết còn ngẫu hứng đi đâu nữa không vì tưng đấy đứa về tưng ấy hướng khác nhau ấy mà lại cắm đầu đi chung 1 hướng (nghi lắm)(c).
Hôm qua thầy bói bảo mình may mắn mà đúng là may thật, suýt mất tiền oan vụ cá cược Chiếu rời đô ở ngoài Lăng Bác, may mà ông Hoàng gan bé. phé phé

hoangbazen83
24-09-2010, 00:36
- Còn lâu ông mới gan bé. Tha cho lần này đấy, chứ a mà nhận lời khác gì anh ăn không ăn hỏng của em, mà cũng dốt thế, theo như lich sử thì thời đấy đã làm gi có vở mà đòi mở đôi ra. Học lại đi nhé.
- Giá như tối nào cũng ngẫu hứng thế này thì vui biết mấy, để những buổi tối của mình đỡ nhàm chán hehe.
- còn thứ 7 nữa anh em nào đi nào, ăn tiết canh buổi sáng, đã có 10 người đăng kí rồi.

vava
24-09-2010, 00:47
No plan thật là vui...một buổi tối nhẹ nhàng...keke.

L'coxt
24-09-2010, 09:12
Sáng thứ 7 mà mọi người đúng giờ như Gà chọi hẹn thì L'coxt sẽ tham gia vụ tiết canh nhé, sau đó đi làm, chiều vẫn tham gia vụ hiến máu bình thường.
Thiệt hại vụ trung thu nhà L'coxt mua đồ uống, cốc, đĩa là 146k Ruồi nhé.

cục mỡ
24-09-2010, 10:28
ờ, mà ăn máu vịt ở đâu thế anh Hoàng, ăn lần này rồi mua thuốc giun uống cả thể, tổng vệ sinh thân thể. haha. Có ai có kinh nghiệm về thuốc giun chỉ tớ với.

Nguyen Thi Huyen
24-09-2010, 10:29
Ối giời ơi!

Trong khi cả nhà cảm hứng là đi chơi còn mình thì cắm đầu cắm cổ chạy :((. hu hu! Em chết đây!

Mình cũng thèm ăn sáng uống cafe thảnh thơi mà ko dc! Lâu lắm rồi ko dc ăn sáng cafe đi lang thang hu hu. Trời mua thu đẹp nữa! Em là Em đi chết đây :((.

Tối nay Doping phi xe về nhà, mai 1 h chiều lên vào chỗ hiến máu với mọi người luôn ạ!

ngocmit
24-09-2010, 10:44
đúng là Doping, lúc nào cũng như cắn thuốc, kekeke

ngocmit
24-09-2010, 10:45
em đăng ký, ăn xong bát tiết canh thì may ra mới đủ 45kg để chiều đi hiến :)

Nguyen Thi Huyen
24-09-2010, 11:37

Hu hu! Ta muốn đi chơi lắm dưng mà ko dc đấy chứ!

Ý cái ảnh. hi hi Hình như cái này mình chụp ở Sapa lối lên Hàn Rồng! Nhanh nhỉ?

vava
24-09-2010, 15:08
Tình hình là nhà mình chuẩn bị được Gà Máu khao nhá.....hussssssssssssss

kesanruoi
24-09-2010, 15:09
Khao vụ j đấy cô?

vava
24-09-2010, 15:31
Tại mới là tin vỉa hè nên chưa dc 100%, nên e chưa nói đâu :)).
Báo cáo: vava hết 140k

hoangbazen83
24-09-2010, 16:12
Sáng thứ 7 mà mọi người đúng giờ như Gà chọi hẹn thì L'coxt sẽ tham gia vụ tiết canh nhé, sau đó đi làm, chiều vẫn tham gia vụ hiến máu bình thường.

Bà lo gì, có mấy người đến sớm rồi, bà cứ ra đúng giờ để đi ăn rồi đi làm thôi.

ờ, mà ăn máu vịt ở đâu thế anh Hoàng, ăn lần này rồi mua thuốc giun uống cả thể, tổng vệ sinh thân thể. haha. Có ai có kinh nghiệm về thuốc giun chỉ tớ với.

Ăn máu lợn chứ em, còn ăn cháo lòng nữa mà, 7h nhé, a sẽ đến sớm nhất anh đợi mọi người.

Ối giời ơi!

Trong khi cả nhà cảm hứng là đi chơi còn mình thì cắm đầu cắm cổ chạy :((. hu hu! Em chết đây!

Mình cũng thèm ăn sáng uống cafe thảnh thơi mà ko dc! Lâu lắm rồi ko dc ăn sáng cafe đi lang thang hu hu. Trời mua thu đẹp nữa! Em là Em đi chết đây :((.

Tối nay Doping phi xe về nhà, mai 1 h chiều lên vào chỗ hiến máu với mọi người luôn ạ!

Thèm thì đi thôi, em lo gì còn đầy buổi để cho em xõa, trưa mai gặp nhé.

em đăng ký, ăn xong bát tiết canh thì may ra mới đủ 45kg để chiều đi hiến :)

Em có đi ăn tiết canh không, sáng dậy sớm tí cho khỏe người. Ăn xong đến chiều em thừa máu để hiến đấy, có khi nổi hứng lên em hiến 2 lần luôn ý chứ.

Tình hình là nhà mình chuẩn bị được Gà Máu khao nhá.....hussssssssssssss

Cho anh ăn ké với nhé.

huonggiangf1
24-09-2010, 17:54
Báo cáo: Gà Trưởng và F1 mua tổng cộng hết 155k gồm 130k tiền bánh dẻo bánh nướng và 25k tiền hồng.

@ Ruồi: Hảo tổng kết nhanh để mai gặp thì thu luôn 1 lượt nha. Tks :L

vava
24-09-2010, 20:35
Hehe, không biết cái bếp nướng của anh CHọi thế nào nhỉ??????????? EM là giờ em lại xoắn cái vụ có bếp nướng, ta sẽ tự làm đồ nướng, mùa đông thình thoảng nhậu nhẹt cho ấm ấp :))...vừa ngon vừa rẻ vừa tình củm :D

ngocmit
24-09-2010, 21:09

E đăng ký ăn tiết canh mà, chỉ mong nhà mình đúng giờ thui vì 7r em cũng phải nhấc mông lên đi có việc :X

hoangbazen83
25-09-2010, 01:42
Đi ngủ sớm nào để sáng mai dậy sớm đi ăn tiết canh hehe.

kesanruoi
25-09-2010, 07:11
Danh sách Gà đi hiến máu chiều nay ngày 26/9 tại viện Huyết học truyền máu trung ương (chỗ Trung béo) nhá:

1. Ruồi
2. Ốc
3. Chọi
4. Gà Dom
5. Lamer
6. L'coxt
7. vava
8. momo
9. Mít
10. Đụt
11. c Nhàn
12. Gà Đè
13. Tuxedo
14. Doping
15. Súng
16. Dìm
Bác nào có nhã hứng nữa thì cứ đúng giờ mà ra nhá

Đúng đúng đúng đúng 3h chiều có mặt tại viên Huyết học truyền máu trung ương đường Nguyễn Phong Sắc kéo dài bà con nhá
ai chưa biết đường thì cứ vào đây mà xem nhá có bản đồ chỉ dẫn cụ thể bên cánh trái màn hình đó(c) các bác nhớ mặc áo Gà nhá
http://www.nihbt.org.vn/

hoangbazen83
25-09-2010, 15:21
Ta đang hiến máu đây, lấy 1 lít rồi, giờ đang ngồi nghỉ để hiến thêm lít nữa cho nó máu.

hautp
25-09-2010, 17:20
Gà ròm hok ủng hộ bằng máu đc ( ủng hộ xong chắc xỉu ) nên ủng hộ bằng tin thần vậy !

Nguyen Thi Huyen
25-09-2010, 17:38
Hiến máu xong, trời Hà Nội bắt đầu đổ mưa, cơn mưa lớn quá, đường phố bì bõm trong nc, đàn gà bị giam tại Viện Huyết học và truyền máu trung ương. Mấy con gà dạ dật, ko biết làm gì đành kéo nhau ra sảnh chơi trò chơi!
Doping tự kỷ ngắm mưa một mình :D.
Doping post ảnh hiến máu lên facebook nhé!

Mrdungvanle8x
25-09-2010, 20:07
Em xin lỗi cả nhà ạ, chiều nay vì lý do bất khả kháng mà em về muộn cứ tưởng là 4h mọi người đến thế là hơn 3h vẫn ung dung ở quê ai ngờ trên đường xuống HN thì trời lại mưa. chắc quả này phải chờ thời cơ đi hiến 1 mìng vậy :((

kesanruoi
25-09-2010, 21:26
Chẹp, có người có mặt (mà lại còn đầu têu vụ này) mà có được hiến đâu em :((:((:((
Tổng kết vụ hiến máu: 15 mạng đi hiến + 1 mạng đi hóng hớt, thì 13 mạng đủ tiêu chuẩn để hiến (rất hoan hô tinh thần gà trống - gà nào cũng gần nửa lít)(c), em vava và doping khuyến cáo lần sau đề bạt trc với các bác sỹ cho được hiến gấp đôi số lượng nhá

Đã tổng kết vụ trung thu và đã chia chác, một số gà hnay ko tham gia hiến máu: Xu, a Sáng, Súng, Lamer,Rambo nộp 50k cho F1 nhá

ngocmit
25-09-2010, 22:01
tại sao hiến máu xong lại buồn ngủ và ăn ngon thế ;)

ocbong
25-09-2010, 22:12
tại sao hiến máu xong lại buồn ngủ và ăn ngon thế ;)

Ngta bao hiem mau xong se met va chong mat, bac si bao ko nen uong ruou thuc khuya ... chang cai nao dug vuoi Ga het :))

ocbong
25-09-2010, 22:14
ma hom nay hut vu tiet canh va cafe sang, mai co ba con nao hung thu di nua ko nhi ^^

duycong8282
25-09-2010, 22:30
sáng mai 8h ai đi ăn tiết canh nưa thì ra vườn hoa bát tơ nhe( gần lò đúc đấy)

momo
25-09-2010, 23:06
Ok. Đừng có muộn nha. 8h kém tôi đến

vava
25-09-2010, 23:37
Ok. Đừng có muộn nha. 8h kém tôi đến
Cái này mình chịu, tuần này bó gối quá, chiều nay đi là kỳ tích ròi, hehe.
Mình thấy 350 ml mất cứ như ko, chả đói, chả thèm ăn, chả buồn ngủ....lần sau e hiến 1 lít luôn :))

duycong8282
26-09-2010, 07:46
vào điểm danh cái rồi đi ăn nào haha ( ăn cho bằng anh bằng em nào)=))=))

vava
26-09-2010, 12:56
vào điểm danh cái rồi đi ăn nào haha ( ăn cho bằng anh bằng em nào)=))=))
Anh không ăn cũng "hơn" đứt anh em rồi
=))

Nguyen Thi Huyen
26-09-2010, 14:11
Ờ! Sao hiến máu xong mềnh vẫn thức khuya, ăn ko ngon, ko thèm ăn thế này hả trời :((

chidung79
26-09-2010, 23:11
Hiến máu xong lại thấy ăn ngon, ngủ khỏe, uống rượu tốt. Thế này dễ lại.....béo nữa lắm =((

ngocmit
27-09-2010, 00:17
chuẩn men ;)

hoangbazen83
27-09-2010, 04:43
Đêm nay buồn quá, giá như phân thân được thành 2 người thì tốt quá. Mọi việc sẽ dễ dàng hơn, chẳng gì có thể nói được, giúp mình có thể thỏa chí tang bồng. Đã được như thế này rồi không thể, và không nên quay lại như xưa nữa, chẳng có gì là tuyệt đối cả vậy tại sao đòi hỏi.....đã được lại càng đòi hỏi hơn nữa. Cuộc sống dựa dẫm mệt thật.......

namhgi
27-09-2010, 08:42
Vậy là tháng 9-2010 Nhà Gà chúng ta làm được hai việc xã hội có ý nghĩa, nếu không có trận mưa rào nổi nước chiều đó thì thật vui, nhưng mưa cũng vẫn vui vì mọi người được chơi vài trò chơi và cười rung rốn. Nhưng sau đó thì mình mới buồn, mãi mới gọi được quả taxi để về nhưng thật tiếc vì đi được một đoạn khoảng hơn km gặp đoạn đường gặp nước, xe ko đi được mình và cậu lái xe ngồi gần 1 tiếng trên xe chờ nước rút, nhưng nước ko những chả rút mà còn dâng lên, thấy mình sốt ruột bảo cậu ấy quey xe lại nhưng xe ko nổ được nữa đành xuống lội nước. Nghe báo, đài nói về đường phố HN gập nước sau mưa rất nhiều thế là hôm nay ko những được chúng voi ma còn được lội nước ngay trên phố, bẳn quần lên trên gối, vai đeo túi laptop, 1 tay sách cặp, một tay sách đôi giầy mò mẫm lội nước trong lúc trời tối, ko hiểu sao lúc đấy lại nhớ rất rõ thông tin trên internet nói về nước bẩn ở khắp noi theo nước mưa tràn ra đường phố và có người lội phố ko may xa xuống hố ga và... hú hồn, may sao đi được gần km thì thấy có lối rẽ ko bị ngập, chả thèm để ý đó là đường gì, phố gì, đi đâu vội vàng rẽ vào đó coi như thoát một lần nạn, đi lòng vòng con phố đó độ gần cấy số thấy có sạp hàng bán rau ra hỏi thăm đường và nhờ gọi cho quốc xe ôm, tưởng là OK ko ngờ ông ta kiêu không đi, nằn nỳ mãi cũng nhất định không đi, lúc sau có mọt anh trung niên đến nhận lời đi và đòi giá 30k, chả thèm quan tâm đắt rẻ quyết ngay, nhưng đi được một tẹo thấy anh ta rẽ ra một cánh đồng hoang vắng, tự nhiên thấy sởn cả da gà vì nghĩ đến chuyện ông thầy bói nói tháng 8 này mình có cái hạn mất của, trong đầu vẩn vương nghĩ đến chuyện không lẽ hôm nay gặp phải cái hạn đó chăng? và thầm nghĩ nếu thật sự có số thì mình cũng chả tránh được đành phó mặc cho số phận, a ấy đi lòng vòng trên khoảng đất trống ấy một lúc thì đến đường nhựa, mình thở phào nhẹ nhõm, hóa ra mình chưa gặpcais hạn đấy vào ngày hôm nay, về đến đướng Láng tìm ngay nhà nghỉ vội vàng tắng gội vì sợ cái nước bẩn đó ngấm vào da thịt, mãi mới đến được chỗ mọi người đang giao lưu với bác phượt Đà Nẵng. Không ngặp trận mữa khỉ gió đấy co phải là vui trọn bộ không, vẫn còn đang choáng vì gặp nước lụt thì Bác Sáng cứ lôi đi dạo bờ hồ nhựng ko dám đi.
Hẹn gặp các bạn Gà vào dịp khác mong là không bị dính mưa

rambo82
27-09-2010, 09:06
Tình hình là tối nay Rambo phải đi ctác ở Huế, nên lại lỡ hẹn đi cùng đàn Gà nhà mình vụ MCC rồi. tiếc quá!

huonggiangf1
27-09-2010, 09:23
Vậy là tháng 9-2010 Nhà Gà chúng ta làm được hai việc xã hội có ý nghĩa, nếu không có trận mưa rào nổi nước chiều đó thì thật vui, nhưng mưa cũng vẫn vui vì mọi người được chơi vài trò chơi và cười rung rốn. Nhưng sau đó thì mình mới buồn, mãi mới gọi được quả taxi để về nhưng thật tiếc vì đi được một đoạn khoảng hơn km gặp đoạn đường gặp nước, xe ko đi được mình và cậu lái xe ngồi gần 1 tiếng trên xe chờ nước rút, nhưng nước ko những chả rút mà còn dâng lên, thấy mình sốt ruột bảo cậu ấy quey xe lại nhưng xe ko nổ được nữa đành xuống lội nước. Nghe báo, đài nói về đường phố HN gập nước sau mưa rất nhiều thế là hôm nay ko những được chúng voi ma còn được lội nước ngay trên phố, bẳn quần lên trên gối, vai đeo túi laptop, 1 tay sách cặp, một tay sách đôi giầy mò mẫm lội nước trong lúc trời tối, ko hiểu sao lúc đấy lại nhớ rất rõ thông tin trên internet nói về nước bẩn ở khắp noi theo nước mưa tràn ra đường phố và có người lội phố ko may xa xuống hố ga và... hú hồn, may sao đi được gần km thì thấy có lối rẽ ko bị ngập, chả thèm để ý đó là đường gì, phố gì, đi đâu vội vàng rẽ vào đó coi như thoát một lần nạn, đi lòng vòng con phố đó độ gần cấy số thấy có sạp hàng bán rau ra hỏi thăm đường và nhờ gọi cho quốc xe ôm, tưởng là OK ko ngờ ông ta kiêu không đi, nằn nỳ mãi cũng nhất định không đi, lúc sau có mọt anh trung niên đến nhận lời đi và đòi giá 30k, chả thèm quan tâm đắt rẻ quyết ngay, nhưng đi được một tẹo thấy anh ta rẽ ra một cánh đồng hoang vắng, tự nhiên thấy sởn cả da gà vì nghĩ đến chuyện ông thầy bói nói tháng 8 này mình có cái hạn mất của, trong đầu vẩn vương nghĩ đến chuyện không lẽ hôm nay gặp phải cái hạn đó chăng? và thầm nghĩ nếu thật sự có số thì mình cũng chả tránh được đành phó mặc cho số phận, a ấy đi lòng vòng trên khoảng đất trống ấy một lúc thì đến đường nhựa, mình thở phào nhẹ nhõm, hóa ra mình chưa gặpcais hạn đấy vào ngày hôm nay, về đến đướng Láng tìm ngay nhà nghỉ vội vàng tắng gội vì sợ cái nước bẩn đó ngấm vào da thịt, mãi mới đến được chỗ mọi người đang giao lưu với bác phượt Đà Nẵng. Không ngặp trận mữa khỉ gió đấy co phải là vui trọn bộ không, vẫn còn đang choáng vì gặp nước lụt thì Bác Sáng cứ lôi đi dạo bờ hồ nhựng ko dám đi.
Hẹn gặp các bạn Gà vào dịp khác mong là không bị dính mưa

Ui đọc mới thấy cái hành trình đi nhậu vịt của bác gian nan vất vả gớm. Lần sau lại phát huy anh nhé ;)

namhgi
27-09-2010, 09:45
Ui đọc mới thấy cái hành trình đi nhậu vịt của bác gian nan vất vả gớm. Lần sau lại phát huy anh nhé ;)

Kiểu lày chắc cô ấy muốn mình tụt xuống hố ga thật mới hả dạ đây? ghét cái mặt.

kesanruoi
27-09-2010, 10:10
Tình hình là tối nay Rambo phải đi ctác ở Huế, nên lại lỡ hẹn đi cùng đàn Gà nhà mình vụ MCC rồi. tiếc quá!

haha, anh em mình off ở Huế đi, mai em cũng đi Huế nè anh rambo

kesanruoi
27-09-2010, 10:13
Trưa nay ai đi ăn bún đậu mắm tôm thì giơ tay nhá, tý Gà Lờ sẽ up địa điểm................

L'coxt
27-09-2010, 10:23
Trưa nay 12h hẹn nhau ở Bún đậu mắm tôm ở gần ngã tư Phạm Đình Hổ với Lò Đúc nhá. Sau đó sữa chua + cà phê ngon, bổ, rẻ ở 11 Lý Thường Kiệt. Hiện tại đã có L'coxt, Gà Dìm, Ruồi. Ai hoạt động gần địa bàn này thì tham gia nhé. Thông báo này thay cho giấy mời nhé! :D

ngocmit
27-09-2010, 10:34
không biết có kịp xí xớn hiệp 2 sữa chua không :(, hiệp 1 phải đi ăn cưới.

duycong8282
27-09-2010, 12:15
tối thứ 4 này off trươc khi đi chứ nhỉ mọi người

vava
27-09-2010, 13:07
tối thứ 4 này off trươc khi đi chứ nhỉ mọi người
Cái nì là điều tất lẽ dĩ ngẫu :))

huonggiangf1
27-09-2010, 14:11
Đúng là người tính ko bằng trời tính. Mọi kế hoạch, chuẩn bị, mọi mong ngóng hi vọng.... giờ đây đổ sông đổ bể hết. :(( :((

Đành lỗi hẹn với Gà SG, với PKM, với anh Châu Anh PDN, ...., lỗi hẹn với Bangkok, với Angkor. Hẹn một ngày ta quyết tìm đến :((.

cục mỡ
27-09-2010, 15:12
anh Hoàng đang có tâm sự gì sao? Chút bầu tâm sự cho anh em đi. Cho đời thêm vui nào?

vava
27-09-2010, 16:58
Đúng là người tính ko bằng trời tính. Mọi kế hoạch, chuẩn bị, mọi mong ngóng hi vọng.... giờ đây đổ sông đổ bể hết. :(( :((

Đành lỗi hẹn với Gà SG, với PKM, với anh Châu Anh PDN, ...., lỗi hẹn với Bangkok, với Angkor. Hẹn một ngày ta quyết tìm đến :((.
Vậy là chuyến này phải hủy hả chị :((...

duycong8282
27-09-2010, 16:59

lại có biến hả em( thế là quyết định đi mcc ah) biết ngay mà

chidung79
27-09-2010, 20:16
Sau 1 chầu bún đậu rồi sữa chua, loay hoay chém gió 1 lúc thì quyết định là tối thứ 6 cứ MCC thẳng tiến (dù có thể phải xem gốc lúa). Máu rồi đấy !!!

Mer1320
27-09-2010, 20:24

Sao vậy...bể plan vì lý do bất khả kháng ah em

huonggiangf1
27-09-2010, 22:49
Vậy là chuyến này phải hủy hả chị :((...

lại có biến hả em( thế là quyết định đi mcc ah) biết ngay mà

Sao vậy...bể plan vì lý do bất khả kháng ah em

Vâng, phận làm con, đành ở nhà làm tròn chữ Hiếu ạ :(( :((

Nguyen Thi Huyen
27-09-2010, 23:43
Dear All!

Như Doping đã nói, hôm nay Doping chính thức Sorry các gà đi MCC! Doping ko thể tham gia chuyến này cùng mọi người được.

@ Hảo hảo: Vụ làm thủ quỹ Chị lo lun nhé! :x.

@ All: Doping sẽ ko thu tiền nữa, mọi ng liên hệ với Hảo hảo nhé!

Chúc mọi ng có chuyến đi vui vẻ, ý nghĩa :D, chụp nhiều ảnh về cho bọn ở nhà nó thèm nhé!

kesanruoi
28-09-2010, 06:56
Up lại danh sách gà chiến MCC nhá:

1. Mít
2. lamer (có đi ko sure lại nhá)
3. Ruồi
4. Chọi
5. vava
6. momo
7. Gà đè
8. Gà dìm
9. Bóng
10. Đụt
11. l'coxt
12. Gà chú

Có điều cần nói rõ thế này:
+ Thứ nhất là tớ cũng chửa đi mcc bg nên mọi thông tin có đc là do hóng hớt, tuy nhiên vì có người quen trên đó nên dễ check thông tin
+ Mọi người vào đây xem tình hình lúa nhá, chả có j tốt hơn là các đoàn vừa đi về cả, hình ảnh lại sinh động (mà có phải chỉ 1 người khẳng định đâu)
https://www.phuot.vn/threads/10567-T%C3%ACnh-h%C3%ACnh-l%C3%BAa-ch%C3%ADn-%E1%BB%9F-v%C3%B9ng-cao-n%C4%83m-2010/page14
Tình hình là lúa ở mcc thì đã chín, nhưng Tú Lệ, La Pán tẩn, chế cu nha thì xanh hơn nên tớ cũng chả lo lắm. Cung đường sẽ cố gắng đi hết những chỗ này. Tinh thần là sẽ ko cố đấm ăn xôi. Ruồi sẽ cố gắng xin đủ thông tin ở các nơi định đi, chỉ sợ heo hút quá mạng lưới người quen chưa với tới đc thì cũng đành chịu. Còn nếu bể plan do các bác đồng bào "nhanh lên chứ vội vàng lên với chứ" mà gặt hết thì chuyến công du của chúng ta sẽ vòng sang bên Tà chơ, Suối Giàng, ở Nghĩa Lộ ngắm các cô gái Thái múa xòe, nhảy sạp và đi tắm tiên suối nước nóng và ở nhà sàn hông mất tiền (quê nội mừn mà) vậy nha bà kon, xem còn j nữa để tý giời sáng gọi điện cho papa hỏi xem sao.

Vòng cung Tây YB (sẽ đi) - ăn cắp có bản quyền và check thông tin

Thứ 6
- xuất phát 7h0:0 Hà nội – Phùng – Sơn Tây – Cầu Trung Hà – Cổ tiết – Thanh Sơn – Thu Ngạc – Thu Cúc – Nghĩa Tâm – Nông trường Trần Phú – Văn Chấn – Nghĩa Lộ (~230km)
- Chúng ta sẽ nghỉ đêm tại Nghĩa Lộ
Thứ 7
- Nghĩa Lộ -Nậm Búng - Tú Lệ - Kim (La Pán Tẩn) – MCC (từ VC – MCC theo đường 32) (~100km)
nghỉ ở nhà khách Suối mơ - nghe bẩu có sân rộng lắm...chú tớ đã nói chuyện với giám đốc rồi thuê 1 phòng thôi còn lại thì ngủ lều (ăn uống thì tùy nghi các bác nhá- gặp đâu ăn đấy)
Chiều đi Chế Cu Nha (cách 7km) và đi sâu vào La Pán Tẩn, lượn lờ linh tinh
Tối: Chơi ở MCC ^^
CN
- Sáng đi Chế Tạo (35 km) - nhưng nếu mưa quá thì ko đi đc.
xong phắn về Nghĩa Lộ (ăn trưa) xuống dưới ngắm cánh đồng Mường Lò và leo đèo Ách sau vậy - rùi cứ thế mà tếch về HN thôi. đi vừa vừa thế thôi cho khỏe

anh em thấy như vầy đc ko? Chú tớ vẫn khẳng định là lúa chưa gặt...mà thôi, chả nói nhiều, Chọi, Ruồi, Dìm thì còn gốc rạ cũng đi....(c)

Tý tớ đi ctac, anh Hoàng lo vụ xe cộ - anh nhớ mua miếng dán phản quang để dán vào các xe do mình bị hôm t6 đi đêm mà, vava, momo mua thuốc nhá: chỉ mua bông băng, sát trùng và thuốc đau bụng thôi, đừng mua nhiều. Tối thứ 4 off Mit thu tiền hộ c nhá.
@ Lamer: có đi ko cho tớ 1 câu - để còn biết đường mà giả nhời bạn anh ChauBaoGia nhớ
Thanks mọi người:L

(D) Tigo
28-09-2010, 07:52
Thiếu mất Gà Chú rồi Ruồi ơi :((

(D) Tigo
28-09-2010, 07:56
Cho anh đi với, năn nỉ đấy

hoangbazen83
28-09-2010, 08:09
Thiếu mất Gà Chú rồi Ruồi ơi :((

Cho anh đi với, năn nỉ đấy

Có thật không đây cu cậu, trả lời nhanh.

(D) Tigo
28-09-2010, 08:37
Thật chứ, quyết rồi, đi chuyến này

(D) Tigo
28-09-2010, 08:40
5h mình mới tan làm, phải 7 rưỡi mới lên tới HN, mình sẽ thu xếp để chuồn lên sớm, nhưng nếu k kịp mng chờ mình 1 chút nhé. K đi of cùng mng được nên có thông tin và lịch trình ntn nhắn giúp nhé.

hoangbazen83
28-09-2010, 09:00
Thật chứ, quyết rồi, đi chuyến này

5h mình mới tan làm, phải 7 rưỡi mới lên tới HN, mình sẽ thu xếp để chuồn lên sớm, nhưng nếu k kịp mng chờ mình 1 chút nhé. K đi of cùng mng được nên có thông tin và lịch trình ntn nhắn giúp nhé.

Được đấy tên cậu đã có trong dánh sách rồi, vậy cố gắng lên sớm nha. Có gì sẽ a si lô luôn

kesanruoi
28-09-2010, 09:17
@ Gà Chú: đã add nhá,
trc khi đi cũng phải vào bon chen tý..hehe