PDA

View Full Version : Đi Hắc Dịch từ TP HCM, 19 - 20/6/2010

Pages : [1] 2

sututocxu1984
20-05-2010, 09:25
Chào các bạn!

Mình tên Thảo. Quê mình nổi tiếng với tiêu điều( tức là người ta trồng rất nhiều cây tiêu và cây điều. Hihi), cứ vào 5/5 âm lịch hàng năm là như một ngày hội, mọi người đua nhau vào vườn, cùng với những người Hoa đang sinh sống, họ tổ chức cúng, làm lễ giết sâu bọ, mọi người ra vườn hái chôm chôm, sầu riêng, bơ…rất là thú vị. Cái cảm giác được leo cây, hái và ăn tại chỗ mới ngon làm sao, khi ra về ta có thể mang về làm quà biếu người thân, rồi đi tắm suối, thác nước chảy cuồn cuộn, đắm mình trong làn nước mát dịu, sảng khoái còn hoàn toàn hoang sơ, chưa qua khai thác. Mình đã từng được hưởng cảm giác như thế, và nghĩ tại sao không tổ chức 1 chuyến dã ngoại, mời bạn bè cùng tham gia, tận hưởng những khoảnh khắc ấy nhỉ?

Bạn thấy sao? Nếu cảm thấy thú vị thì hãy cùng đi với tụi mình nhé. Email: [email protected], hoặc YM: sututocxu1984.

Sututocxu
0168.53.69.073

Sau một thời gian chờ đợi, mong ngóng, hôm nay chúng ta đã có thông tin chính xác xế - ôm tham gia:

1. Mr Thành (_deny_) + Ms Kim Chi (buonho)
2. Mr Anh Tuấn (lido1995) + Ms Hoa (sun_flower)
3. Mr Thế Anh + Ms Bích Thuỷ (ta79)
4. Mr Trung + Ms Vi (vivi82)
5. Mr Lâm + Ms Hương
6. Mr Dũng + Ms Hồng
7. Mr Hoà+ Ms Liễu
8. Mr Sang + Ms Tùng
9. Mr Long (nhỏ)+ Ms Hoá
10. Mr Châu + Ms Loan (loaneu)
11. Mr Thịnh + Ms Thảo (sututocxu1984)
12. Mr Đức + Ms Lý (j.soc_con)
13. Mr Hoàng + Ms Vân (bé gấu)
14. Mr Anh Tuấn (crazy1985) + Ms Tý (small tiger)
15. Mr Ken (kenryvo) + Ms Quỳnh (echxanha4)
16. Mr Phương Hoàng + Ms Huyền
17. Mr Hoàng + Ms Thảo Trang
18. Mr Quốc Trung (hi-speed) + Mr Dũng (lethangmu)
19. Ms Chinh (dara) + bạn
20.Mr Tiến (lactamha)
- Đoàn chúng ta sẽ tập trung tại cây xăng ở Hàng Xanh (tớ cũng chẳng biết nó tên gì, chỉ biết chỗ đó dân Phượt hay đứng chờ nhau, rộng rãi, vả lại ai có nhu cầu đổ xăng thì cứ tự nhiên, ai biết tên chính xác của nó, giúp mình với)
- Mỗi thành viên chuẩn bị một món quà trị giá từ 10.000 vnđ trở xuống để giao lưu nhé (hàng càng độc càng tốt) (bắt buộc đấy nhé)Chương Trình Phượt mang tên "CHIẾN DỊCH ĐEN"
*Ngày 19/6
- 17h: Tập trung tại..(BTC >thông báo sau)...
- 17h30: Từ TP.HCM –> Hắc Dịch (Huyện Tân Thành - Bà Rịa Vũng Tàu)
- 19h: dự tính đến nơi, ổn định chỗ ăn, ngủ, vệ sinh cá nhân sơ bộ theo tinh thần phượt: nhanh-gọn-nhẹ.
- 20h: Thưởng thức món cà ri gà. Sau đó có tiết mục "8", làm quen, vui chơi tập thể.. và..
- 22h-23h: Nghỉ ngơi tại nhà sututocxu.

*Ngày 20/6
- 5h-6h: Thức dậy, vệ sinh cá nhân, tập thể dục.
- 6h-6h30: Điểm tâm với mì + thịt gà + rau sống.
- 7h: Xuất phát vào vườn trái cây.
- 11h: Rời vườn trái cây. Vào thác Xuân Sơn.
- 11h30: Ghé Tượng Đài Chiến Thắng Bình Giã tại Ngãi Giao chụp hình lưu niệm
- 12h: Tới Thác, ăn trưa gồm cơm + sườn chiên + canh.
- 12h30: vui chơi, tắm táp, chụp hình, tham quan, ai mún ngủ thì ngủ.
- 14h: Rời thác Xuân Sơn
- 15h30: Vào Hồ Đá Đen + Đập Đá Đen: Tham quan, câu cá.
- 17h30: Quay về nhà Sututocxu.
- 18h: Tắm + cơm chiều.
- 19h: Đi karaoke, tận hưởng không khí trong lành của Hắc Dịch về đêm.
- 21h: Tự túc..
- 22h: Ngủ
- Sáng 5h ngày 21/6: Trở về TP.HCM
- Dự tính 6h30 chia tay tại Hàng Xanh, ai về nhà nấy bắt đầu một tuần làm việc mới và hẹn gặp lại trong các tour sau.

Chi phí:
· Chi phí: 100.000 VNĐ/1 người. Đóng cho Sututocxu (bao gồm ăn tối 19/6, ăn sáng, trưa, tối 20/6, chi phí ăn trái cây trong vườn trái cây nhà Sututocxu, chi phí Karaoke)
· Xe máy tự túc, nhớ mang theo áo mưa, vật dụng cá nhân.
· Xăng ~80.000/xe
· Phí qua phà 5000/xe/2 người (đi - về)
· Tiền mua trái cây mang về làm quà: ai mua bao nhiêu thì mua, tự túc, nhớ mang theo bao tải đi để đựng ^^.
· Phải chơi hết mình, bạn mới cảm thấy vui được, hãy cùng nhau tạo ra những khoảnh khắc không thể nào quên nhé!
· Tổng chi phí: ~200.000VNĐ/1 người

Lưu ý:
· Các bạn đăng ký đi, mình sẽ tổng hợp danh sách và sắp xếp các bạn theo cặp nam (xế) - nữ (ôm), mục đích để:
- an toàn
- giảm chi phí
- nam nào gần nữ nào sẽ qua đón nữ
*Ngày 1:
. Tại chỗ tập trung, điểm danh, nhận số thứ tự và trên đường đi tuân theo số thứ tự này.
· Đường đi của chúng ta sẽ bắt đầu từ Cầu Sài Gòn - Phà Cát Lái (đường Trần Não - Lương Định Của - Nguyễn Thị Định) lộ trình 10km
· Qua phà, lý do đi đường này là:
- Tránh đoạn đường QL51 từ Ngã 3 Vũng Tàu về Long Thành đang sữa chữa bụi bặm rất khó đi và nguy hiểm
- Qua phà ban đêm ngắm mặt sông mát rượi, ngắm cầu Phú Mỹ trong đêm
- Rút ngắn khoảng cách, so với đường ngoài ngắn hơn hơn 20km.
- Rút ngắn thời gian di chuyển, đi nhanh khoảng 1h30p.
· Đại Phước - Nhơn Trạch - QL 51: đoạn này cũng dễ lạc và có khoảng 2km đang sửa chữa nên các bạn chưa đi bao giờ chú ý chạy theo đoàn. Lộ trình 30km
· QL51 - Ngã 3 Mỹ Xuân: 10km, đường ngon chạy đã, cứ thẳng tiến.
· Mỹ Xuân - Hắc Dịch: 10km, đường đẹp VN năm 1999, láng o, đèn sáng, chạy vi vu.
. Tổng cộng: 60km
*Ngày 2:
. Hắc Dịch -> Thác Xuân Sơn: 30km
. Vì các địa danh đoàn đến vui chơi không có dịch vụ giữ xe nên mọi người mang theo khóa, xích và tự túc coi xe (gom lại 1 chỗ xích lại, khóa lại)

Tổng lộ trình cho cả chuyến đi và về: 200km
Bonus:
*Hắc Dịch: Xã Hắc Dịch, huyện Tân Thành, tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu, nổi tiếng với tinh thần đấu tranh cách mạng trong những năm chiến tranh. Hắc Dịch được đặt từ 1 chiến dịch mang tên là "Chiến Dịch Đen" trong lịch sử cứu nước và giữ nước của dân tộc ta. Rất hân hoan chào đón các bạn đến Hắc Dịch. Những bạn nào theo đạo Thiên Chúa, cứ an tâm, ở đó có lễ sáng CN từ 5h30-6h30 ở một ngôi nhà thờ nằm ngay mặt đường lộ, cách chợ khoảng hơn 1km.

*Thác Xuân Sơn: Nằm trên địa bàn giáp ranh của hai xã Xuân Sơn (Huyện Châu Đức) và Hòa Bình (Huyện Xuyên Mộc) nên ngọn thác này có 2 tên là Xuân Sơn và Hòa Bình, đó là do dân tình 2 xã không ai chịu ai, muốn gọi tên nó theo tên xã mình. Nếu bạn vào bằng đường Xuyên Mộc, hỏi thác Hòa Bình, còn tên Xuân Sơn phổ biến hơn, bất kỳ ở đâu bạn hỏi Thác Xuân Sơn cũng được.
Thác do 1 con suối chay giữa 2 vùng tạo nên, là một địa điểm du lịch, picnic, cắm trại, vui chơi, thăm thú.. được hầu hết học sinh-sv trong các khu vực lân cận ưa chuộng từ khoảng 20 năm nay.
Từ Hắc Dịch đi Thác Xuân Sơn, khoảng 30km.

*Đập Đá Đen: Cái đập nước có cái tên nghe rất kêu này cùng với một cái Hồ cùng tên Đá Đen. Vì không to, rộng và nổi tiếng như Hồ Trị An (Đồng Nai), Hồ Dầu Tiếng (Bình Dương-Bình Phước - Tây Ninh) nên nơi đây là một địa điểm chỉ dân trong vùng biết tới, nằm trải dài trên địa phận các xã Suối Nghệ, Láng Lớn, Nghĩa Thành (Huyện Châu Đức) Tóc Tiên, Châu Pha, Sông Xoài (Tân Thành) nên nó có nhiệm vụ cung cấp nước tưới tiêu cho hàng ngàn ha đất vùng này, mùa mưa nó to và rộng gấp 3-4 lần vì lượng nước các con sông, suối trong vùng đổ về. Vì Hồ rộng và sâu, không cạn nước nên tôm cá cũng có khá nhiều, dân quanh vùng chuộng thói quen câu cá hoặc chéo thuyền ra giữa hồ thả lưới.

*TƯỢNG ĐÀI CHIẾN THẮNG BÌNH GIÃ
Nằm sát bên quốc lộ 56, thị trấn Ngãi Giao. Khuôn viên Tượng đài rộng 20.000m2, gồm vườn hoa, khu Tượng đài, Đền thờ và các công trình phụ... Thân tượng cao 26m, màu ghi sáng, đặt trên bệ đá hoa cương đen cao 3m, tạo cảm giác mạnh mẽ. Với ba bàn tay nắm chặt đốc lê, phía trên là ba lưỡi lê vươn lên nền trời xanh tượng trưng cho ba thứ quân và ba mũi giáp công trong chiến thắng Bình Giã. Hai bên tượng đài là hai bức phù điêu (dài 7m, cao 3m) được ghép từ hàng ngàn mảnh gốm màu Bát Tràng (Hà Nội) thể hiện sự phối hợp chiến đấu và chiến thắng trong chiến dịch Bình Giã. Đức Thạnh-Bình Giã là căn cứ quân sự quan trọng của Mỹ-ngụy trong chiến tranh đặc biệt. Cuối năm 1964, bộ đội chủ lực miền phối hợp với bộ đội và du kích địa phương tổ chức chiến dịch Bình Giã và giành được thắng lợi vang dội, góp phần quan trọng phá sản chiến lược chiến tranh đặc biệt của Mỹ- Nguỵ. Chiến dịch Bình Giã, lực lượng quân giải phóng đã tiêu diệt 1.700 tên địch, trong đó có 60 cố vấn Mỹ, 50 sĩ quan ngụy; bắt sống 293 tên, trong đó có 3 cố vấn Mỹ; phá hủy 45 xe các loại, loại khỏi vòng chiến đấu 56 máy bay; thu trên 1.000 súng các loại; 100 máy thông tin và nhiều quân trang quân dụng.
Tượng đài chiến thắng Bình Giã ghi dấu chiến công vang dội trong kháng chiến chống Mỹ trên vùng đất Bà Rịa - Vũng Tàu và là điểm tham quan không thể bỏ qua trên đường du khách về thăm tỉnh BRVT.

hi-speed
20-05-2010, 10:57
Nghe chương trình của bạn mà thấy hấp dẫn wá chừng.....có điều tớ lại kẹt đi cứu trợ, từ thiện trong ngày đó và cả cuối tháng lun mới đau

Dù sao cũng rất cám ơn bạn đã có 1 chương trình cụ thể và đậm đà bản sắc.....Hắc Dịch......heheheheh, em ở Vũng Tàu đó nha, mai mốt thế nào cũng xin xuống đó để gặp gỡ với bạn nghen

Chúc vui vẻ

deny
20-05-2010, 11:12
chương trình quá đã, nếu sắp xếp đc thời gian để tham gia đc, mình sẽ bổ sung chương trình từ 14h -> 19h, dẫn các bạn vào thăm hồ Đá Đen (trên đường từ Xuân Sơn về, ngang qua Láng Lớn) khoảng 15h->16h ghé vào đó chụp hình, tham quan. 17h về nhà bạn chuẩn bị cho buổi tối hát Karaoke là ok lun..

p/s: chi phí chỉ 100k thui sao?

vivi82
20-05-2010, 13:23
Mình xi' 2 phần nha, thanks bạn nick YM là dotuyvi

sututocxu1984
20-05-2010, 14:14
Rất vui được chào đón bạn hi-speed đến Hắc Dịch. Còn bạn deny cố gắng sắp xếp đi chung với tụi mình nhé!
Giá 100k theo mình là tạm ổn, với lại cây nhà lá vườn không í mà, cám ơn bạn nhiều về việc bổ sung thêm
cho chương trình nhé. 2 phần sẽ được để dành cho bạn vivi82.

hi-speed
20-05-2010, 14:28
Ờ.....mà em thấy total có 100k coi bộ không ổn......ý em ở đây là cho dù cây lá vườn nhà đi nữa nhưng em cũng không muốn làm bác chủ thớt và gia đình fải bù lỗ cho bọn quỷ sứ chúng em tự dưng xuống đó phá phách vườn nhà đâu ạ. Theo ý em là cụ chủ thớt cứ tính xong rồi cam pu chia đều ra cho cả nhóm, từ đó ta có thể tính cho lần sau. Các cụ thấy sao ạ

lido1995
20-05-2010, 17:04
Chương trình thiệt hấp dẫn , cho Lido đăng kí 1 vé

small tiger
20-05-2010, 20:31
Chào bạn sututocxu, Mình là new member của dien đàn. Cho mình đăng ký 1 vé với nha. Chương trình rất là hấp dẫn. đọc xong là muốn tham gia liền. hihi

dara
20-05-2010, 22:26
chương trình quá đã, nếu sắp xếp đc thời gian để tham gia đc, mình sẽ bổ sung chương trình từ 14h -> 19h, dẫn các bạn vào thăm hồ Đá Đen (trên đường từ Xuân Sơn về, ngang qua Láng Lớn) khoảng 15h->16h ghé vào đó chụp hình, tham quan. 17h về nhà bạn chuẩn bị cho buổi tối hát Karaoke là ok lun..

p/s: chi phí chỉ 100k thui sao?

Mình cũng đặt cục gạch xí chỗ nha.

@ deny : đồng hương ơi, bữa đó kết hợp đi chung nha.

tieunuvodanh
20-05-2010, 22:33
Mình đăng ký 2 suất nhé

lactamha
20-05-2010, 23:36
chuong trinh nay hey ne, hem biet buoi toi 19 co con thoi gian cho nhom di xem dua cho hem dzo ban sututocxu oi, cho minh dat 1 cuc gach nha, de minh sap lich. truoc hom di khoang 2 ngay nho ban pm nhac nho minh la duoc. minh o thu duc, nen khi nao nhom di qua thi pm cho minh ra nhap roi di chung luon. minh la Tien (men) 0989 396 994.

hi-speed
21-05-2010, 07:52
Hè....hè.........coi bộ thớt này bắt đầu đông khách rồi nha, vui thiệt, bác chủ thớt cho hỏi là ở chỗ đó có câu cá được hôn, em thích nhất là mấy cái môn, trèo đèo lội suối băng rừng, câu cá, bơi lội, trèo cây hái quả.............và hái hoa vườn nhà lắm ạ...........hehehehehehe

sututocxu1984
21-05-2010, 08:59
Bạn Chitto ơi! có thể cho đăng lại lịch trình chuyến đi của bạn Deny ko? Mình thấy rất hay
Cám ơn bạn Deny nhiều nhiều! chắc bạn là thổ địa ở BRVT hả? Mình đồng ý với lịch trình bạn đưa ra, còn các bạn thấy sao? Nhưng cho mình bảo lưu với ý đề xuất 100.000/1 người (bao gồm 4 bữa ăn + trái cây ăn tại vườn + karaoke). Mình suy nghĩ kỹ rồi, đây là lần đầu tiên các bạn đến với Hắc Dịch, mình muốn các bạn được hưởng một cách ưu đãi nhất, cảm nhận được tình cảm mà con người nơi đây dành cho bạn. Tuy mang tên Hắc Dịch (theo mình được biết thì Hắc Dịch được đặt từ 1 chiến dịch mang tên là "chiến dịch Đen" trong lịch sử cứu nước và giữ nước của dân tộc ta) nhưng ko hề mắc dịch(hìhì). Mình rất tự hào về cái tên của xã mình. Mà mẹ , dì, anh chị của mình đều đồng ý là cho các bạn ngủ, sinh hoạt tại nhà mình (free). Rất hân hoan chào đón các bạn đến Hắc Dịch. Nhanh tay đăng kí nhé, có bạn xin đăng kí đến 10 người cơ đấy. Những bạn nào theo đạo Thiên Chúa, cứ an tâm, ở chỗ mình có lễ sáng CN từ 5h30-6h30.

P/s: Mình sẽ tặng bạn Deny 1 quả sầu riêng hột lép, sututocxu xác nhận để dành thêm cục gạch nữa cho bạn lido, small tiger, dara, tieunuvodanh (2 cục), lactamha
Còn câu hỏi của bạn hi-speed thì mình thấy người ta vào Đập Đá Đen câu cá nhiều lắm, có trèo cây, hái quả....( nhưng mà bạn đi cứu trợ rồi mà)

ta79
21-05-2010, 09:14
@sututocxu1984: Cho mình đăng ký 2 chỗ nhé. Cám ơn về sự đón tiếp nồng nhiệt nha, mê trái cây quá.

@deny: Hy vọng bạn bổ sung thêm chương trình đi thăm hồ Đá Đen j luôn hen, câu cá. Thích quá.

YM của mình là: hauvua. Nhờ bạn sututocxu1984 nhắn dùm mình nếu có thêm thong tin chi tiết chi nhé.

loaneu
21-05-2010, 09:26
Tớ đk 1 nha.
Chương trình câu cá hay đấy, tớ sẽ mang cần đi.
YM của tớ: loaneu
Có gì bạn nhắn cho nha

dara
21-05-2010, 09:44
P/s: Mình sẽ tặng bạn Deny 1 quả sầu riêng hột lép, sututocxu xác nhận để dành thêm cục gạch nữa cho bạn lido, small tiger, dara, tieunuvodanh (2 cục), lactamha

Sututocxu ơi, cho mình đăng ký thêm 1 xuất nữa nha. ( tổng cộng là 2 "cục gạch" đó )

sun_flower
21-05-2010, 10:38
cho mình đăng ký 1 vé nha, VT cũng gần nhà mình, cảnh đẹp thế mà mình không biết ta

dara
21-05-2010, 15:05
cho mình đăng ký 1 vé nha, VT cũng gần nhà mình, cảnh đẹp thế mà mình không biết ta

Sun-flower, bữa đó đi chung nha, Dara cũng từ VT đi nè.

Nhỏ
21-05-2010, 15:28
cho em đăng ký 2 "xuất" nhé chủ thớt ! ^^

shcodon
21-05-2010, 15:30
Mình cũng xin đặt cục gạch nhé chủ topic
Sẵn tiện cho cái yahoo tiện thể làm quen bạn bè nè : YM : shcodon mình tên Phúc :D

funnymoon
21-05-2010, 15:42
mình cũng đặt cục gạch lun, nếu thu xếp time đc sẽ tham gia :D

barandom
21-05-2010, 16:05
Mình đăng ký 2 suất nhé

Tieunuvodanh tái xuất giang hồ rồi .

Hihi bạn còn nợ mọi người cảm xúc của chuyến đi miền Tây nha .:)

deny
21-05-2010, 17:41
Mình đăng lại chương trình nhé
Chương Trình Phượt mang tên "CHIẾN DỊCH ĐEN"

*Ngày 19/6
- 19h: dự tính đến nơi, ổn định chỗ ăn, ngủ, vệ sinh cá nhân sơ bộ theo tinh thần phượt: nhanh-gọn-nhẹ.
- 20h: Thưởng thức món cà ri gà. Sau đó có tiết mục "8", làm quen, vui chơi tập thể.. và..

*Ngày 20/6
- Dự tính 6h30 chia tay tại Hàng Xanh, ai về nhà nấy bắt đầu một tuần làm việc mới và hẹn gặp lại trong các tour sau.

Chi phí:
· Chi phí: 100.000 VNĐ/1 người. Đóng cho Sututocxu (bao gồm ăn tối 19/6, ăn sáng, trưa, tối 20/6, chi phí ăn trái cây trong vườn trái cây nhà Sututocxu, chi phí Karaoke)
· Xăng ~80.000/xe
· Tiền mua trái cây mang về làm quà: ai mua bao nhiêu thì mua, tự túc, nhớ mang theo bao tải đi để đựng ^^.
· Phải chơi hết mình, bạn mới cảm thấy vui được, hãy cùng nhau tạo ra những khoảnh khắc không thể nào quên nhé!

Lưu ý:
· Các bạn đăng ký đi, mình sẽ tổng hợp danh sách và sắp xếp các bạn theo cặp nam (xế) - nữ (ôm), mục đích để:
- an toàn
- giảm chi phí
*Ngày 1:
. Tại chỗ tập trung, điểm danh, nhận số thứ tự và trên đường đi tuân theo số thứ tự này.
· Đường đi của chúng ta sẽ bắt đầu từ Cầu Sài Gòn - Phà Cát Lái (đường Trần Não - Lương Định Của - Nguyễn Thị Định) lộ trình 10km
- Tránh đoạn đường QL51 từ Ngã 3 Vũng Tàu về Long Thành đang sữa chữa bụi bặm rất khó đi và nguy hiểm
· Đại Phước - Nhơn Trạch - QL 51: đoạn này cũng dễ lạc và có khoảng 2km đang sửa chữa nên các bạn chưa đi bao giờ chú ý chạy theo đoàn. Lộ trình 30km
· Mỹ Xuân - Hắc Dịch: 10km, đường đẹp VN năm 1999, láng o, đèn sáng, chạy vi vu.
*Ngày 2:
. Vì các địa danh đoàn đến vui chơi không có dịch vụ giữ xe nên mọi người mang theo khóa, xích và tự túc coi xe (gom lại 1 chỗ xích lại, khóa lại)

Bonus:
*Hắc Dịch: Xã Hắc Dịch, huyện Tân Thành, tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu, nổi tiếng với tinh thần đấu tranh cách mạng trong những năm chiến tranh. Hắc Dịch được đặt từ 1 chiến dịch mang tên là "Chiến Dịch Đen" trong lịch sử cứu nước và giữ nước của dân tộc ta. Rất hân hoan chào đón các bạn đến Hắc Dịch. Những bạn nào theo đạo Thiên Chúa, cứ an tâm, ở đó có lễ sáng CN từ 5h30-6h30 ở một ngôi nhà thờ nằm ngay mặt đường lộ, cách chợ khoảng hơn 1km.

*Thác Xuân Sơn: Nằm trên địa bàn giáp ranh của hai xã Xuân Sơn (Huyện Châu Đức) và Hòa Bình (Huyện Xuyên Mộc) nên ngọn thác này có 2 tên là Xuân Sơn và Hòa Bình, đó là do dân tình 2 xã không ai chịu ai, muốn gọi tên nó theo tên xã mình. Nếu bạn vào bằng đường Xuyên Mộc, hỏi thác Hòa Bình, còn tên Xuân Sơn phổ biến hơn, bất kỳ ở đâu bạn hỏi Thác Xuân Sơn cũng được.
Thác do 1 con suối chay giữa 2 vùng tạo nên, là một địa điểm du lịch, picnic, cắm trại, vui chơi, thăm thú.. được hầu hết học sinh-sv trong các khu vực lân cận ưa chuộng từ khoảng 20 năm nay.

*Đập Đá Đen: Cái đập nước có cái tên nghe rất kêu này cùng với một cái Hồ cùng tên Đá Đen. Vì không to, rộng và nổi tiếng như Hồ Trị An (Đồng Nai), Hồ Dầu Tiếng (Bình Dương-Bình Phước - Tây Ninh) nên nơi đây là một địa điểm chỉ dân trong vùng biết tới, nằm trải dài trên địa phận các xã Suối Nghệ, Láng Lớn, Nghĩa Thành (Huyện Châu Đức) Tóc Tiên, Châu Pha, Sông Xoài (Tân Thành) nên nó có nhiệm vụ cung cấp nước tưới tiêu cho hàng ngàn ha đất vùng này, mùa mưa nó to và rộng gấp 3-4 lần vì lượng nước các con sông, suối trong vùng đổ về. Vì Hồ rộng và sâu, không cạn nước nên tôm cá cũng có khá nhiều, dân quanh vùng chuộng thói quen câu cá hoặc chéo thuyền ra giữa hồ thả lưới.

Nằm sát bên quốc lộ 56, thị trấn Ngãi Giao. Khuôn viên Tượng đài rộng 20.000m2, gồm vườn hoa, khu Tượng đài, Đền thờ và các công trình phụ... Thân tượng cao 26m, màu ghi sáng, đặt trên bệ đá hoa cương đen cao 3m, tạo cảm giác mạnh mẽ. Với ba bàn tay nắm chặt đốc lê, phía trên là ba lưỡi lê vươn lên nền trời xanh tượng trưng cho ba thứ quân và ba mũi giáp công trong chiến thắng Bình Giã. Hai bên tượng đài là hai bức phù điêu (dài 7m, cao 3m) được ghép từ hàng ngàn mảnh gốm màu Bát Tràng (Hà Nội) thể hiện sự phối hợp chiến đấu và chiến thắng trong chiến dịch Bình Giã. Đức Thạnh-Bình Giã là căn cứ quân sự quan trọng của Mỹ-ngụy trong chiến tranh đặc biệt. Cuối năm 1964, bộ đội chủ lực miền phối hợp với bộ đội và du kích địa phương tổ chức chiến dịch Bình Giã và giành được thắng lợi vang dội, góp phần quan trọng phá sản chiến lược chiến tranh đặc biệt của Mỹ- Nguỵ. Chiến dịch Bình Giã, lực lượng quân giải phóng đã tiêu diệt 1.700 tên địch, trong đó có 60 cố vấn Mỹ, 50 sĩ quan ngụy; bắt sống 293 tên, trong đó có 3 cố vấn Mỹ; phá hủy 45 xe các loại, loại khỏi vòng chiến đấu 56 máy bay; thu trên 1.000 súng các loại; 100 máy thông tin và nhiều quân trang quân dụng.
Tượng đài chiến thắng Bình Giã ghi dấu chiến công vang dội trong kháng chiến chống Mỹ trên vùng đất Bà Rịa - Vũng Tàu và là điểm tham quan không thể bỏ qua trên đường du khách về thăm tỉnh BRVT

Bạn Sututocxu lên tổng hợp lại danh sách đăng ký nha, mình thấy nhiều rồi, bạn ghi ngay lên bài viết đầu tiên luôn ấy, có gì mình phụ cho ^^,
Cảm ơn bạn về trái sầu riêng nghen, mình sẽ cố gắng sắp xếp đi để ăn sầu riênh chứ, hj..

lido1995
21-05-2010, 18:02
Tieunuvodanh tái xuất giang hồ rồi .

Hihi bạn còn nợ mọi người cảm xúc của chuyến đi miền Tây nha .:)

Hi anh barandom , thấy nick của anh khá nổi tiếng trên diễn đàn với nhiều bài hay , không biết có duyên dịp nào đi chung tour để làm quen :)

Buonho
21-05-2010, 18:24
Sututocxu ơi, cố, ráng cho thêm 1 người là mình nữa nhe ^^
YM Pikachu652000
Many thanks

dunggia
21-05-2010, 19:26
Mình đặt 2 cục gạch (1 xế + 1 ôm). Đóng tiền khi nào vậy bạn?

kuden
22-05-2010, 11:02
Hi Chủ thớt,
Vô tình đọc topic này nên mình có 1 vài ý kiến:
- Thác Xuân Sơn là gần nhà mình nên mình biết hiện trạng của nó bây giờ thế nào. Đầu mùa mưa nên Phía thượng nguồn là Nhà Máy Chế Biến Mủ Cao Su có mùi rất thối.(Các bạn chuẩn bị tâm lý nhé :D)
- Về Hắc Dịch buổi tối thì khỏi phải nói rồi: vắng lặg, yên tĩnh. Nhưng không khí trong lành mát mẻ.

Thứ 7 ngày 19-6 nếu các bạn về sớm thì Báo Cho mình trước để mình sẽ về cùng các bạn và hướng dẫn các bạn đi chơi chổ nào đẹp thơ mộng hoặc ăn uống thế nào.
Có jì gọi cho mình trước 1 ngày để mình sắp xếp nhé. Vì mình dạo này công việc stress cần Phượt :D . Đen 0912915159
:D:D:D:D:D

vivi82
22-05-2010, 21:04
dear bạn sututocxu, vivi82 đăng ký 10 chỗ là cho nhóm phượt CAM của vivi, bao gồm cả dara, lido1995, buonho ^^ các bạn này đã đăng ký rồi. vậy cho vivi đăng ký 6 chỗ nữa thôi, many thanks nha :D chiếm nhiều chỗ quá, áy náy quá :D

alexandersamon
22-05-2010, 21:34
Chủ thớt cho em đăng ký đi với nha...Zất mong tin :D

dara
22-05-2010, 21:51
dear bạn sututocxu, vivi82 đăng ký 10 chỗ là cho nhóm phượt CAM của vivi, bao gồm cả dara, lido1995, buonho ^^ các bạn này đã đăng ký rồi. vậy cho vivi đăng ký 6 chỗ nữa thôi, many thanks nha :D chiếm nhiều chỗ quá, áy náy quá :D

Bạn Vivi chu đáo quá :), thanks bạn nhiều nha. Có chủ top chu đáo thế này, mình tin chuyến đi Cam sẽ rất tốt đẹp :)

deny
23-05-2010, 12:26
Hi Chủ thớt,
Vô tình đọc topic này nên mình có 1 vài ý kiến:
- Thác Xuân Sơn là gần nhà mình nên mình biết hiện trạng của nó bây giờ thế nào. Đầu mùa mưa nên Phía thượng nguồn là Nhà Máy Chế Biến Mủ Cao Su có mùi rất thối.(Các bạn chuẩn bị tâm lý nhé :D)
- Về Hắc Dịch buổi tối thì khỏi phải nói rồi: vắng lặg, yên tĩnh. Nhưng không khí trong lành mát mẻ.

Thứ 7 ngày 19-6 nếu các bạn về sớm thì Báo Cho mình trước để mình sẽ về cùng các bạn và hướng dẫn các bạn đi chơi chổ nào đẹp thơ mộng hoặc ăn uống thế nào.
Có jì gọi cho mình trước 1 ngày để mình sắp xếp nhé. Vì mình dạo này công việc stress cần Phượt :D . Đen 0912915159
:D:D:D:D:D

Hoan hô bạn, trên tinh thần phượt chúng ta thì phải thế, chỗ nào kô thực hiện đc như kế hoạch thì xoay chuyển ngay..
Tính toán là thế nhưng trăm sự cũng nhờ trời mưa hay không..

kenryvo
23-05-2010, 12:54
mình là ken đây,đã có tên trong danh sách mừng quá,nhưng ma mình có ý này mọi người đã đăng kí nên up hình mình lên đi để mọi người biết ai là ai,thêm nữa ai đã có tên thì vào đây báo danh: gồm tên,chỗ ở(quận mấy thôi),tuổi và quan trọng là tình trạng hôn nhân gia đình(cái này mình quan tâm nhất nè hihi)

deny
23-05-2010, 13:16
mình là ken đây,đã có tên trong danh sách mừng quá,nhưng ma mình có ý này mọi người đã đăng kí nên up hình mình lên đi để mọi người biết ai là ai,thêm nữa ai đã có tên thì vào đây báo danh: gồm tên,chỗ ở(quận mấy thôi),tuổi và quan trọng là tình trạng hôn nhân gia đình(cái này mình quan tâm nhất nè hihi)

Làm gương trước đi bạn hè..
Mình có hình rùi ấy chứ, bạn nhấp vào nick, thăm trang cá nhân là bit ngay thui mà
^^

sututocxu1984
23-05-2010, 14:32
Bạn Vivi chu đáo quá :), thanks bạn nhiều nha. Có chủ top chu đáo thế này, mình tin chuyến đi Cam sẽ rất tốt đẹp :)

Quá khen rồi dara à:), nhưng mình nghe deny nói bạn và nhiều người nữa cùng đi chuyến phượt lần này rất
giỏi, mọi người giúp mình nha, mình ma mới nên còn nhiều thiếu xót, chưa hiểu, mong mọi người đóng góp
bỏ qua, giúp mình mở mang tầm nhìn.
@ Deny: Cám ơn nhiều nhiều:L, hehe

ta79
24-05-2010, 08:21
@sututocxu: Bạn ơi, bạn gút lại danh sách người đi lun bạn nhé. Mình thấy cũng đông lắm rùi hén.

hi-speed
25-05-2010, 16:51
Em phản đối..........i................i................ ..

Em là người đầu tiên mở hàng cái tô pích này thế mà ứ có tên là sao............o.............o..............

Bạn tóc xù sư tử gì đó mà không cho tên em vào là bữa hum đó em kêu mấy ông khoan cắt bê tông đổ mấy xe ben chặn ngay ngã 3 wẹo vào Hắc Dịch để coi có ai vô tới vuờn nhà không đó nha....... ủa mà sao chúng ta không chơi từ ngày 19 nhấy.... thôi thì em từ VT chạy xuống trước để fụ với tóc xù sư tử đón típ các bác nghen.........hehehehehe, coi lại rồi bữa 19-20 hổng có đi từ thiện gì hết á.........

deny
25-05-2010, 17:49
@tốc độ cao: không đi từ thiện nữa à? zậy chủ nhật này 30/05/10 ra cafe bệt ngồi tám bàn chương trình nhé

@all: mời tất cả các bạn ở SG cn 30/5 rãnh rang ra off trao đổi kinh nghiệm và làm quen nha
Offline Họp mặt phượt gia ở SG toàn buổi sáng ngày CN 30/05/2010 (https://www.phuot.vn/threads/6364-R%E1%BB%A7-r%C3%AA-t%E1%BB%A5-t%E1%BA%ADp-anh-ch%E1%BB%8B-em-S%C3%A0i-G%C3%B2n-nha!?p=194984#post194984)

small tiger
25-05-2010, 22:55
vậy chủ nhật tuần này cafe sáng chổ nhà thờ đức bà nha cả nhà

lethangmu
26-05-2010, 02:13
Nghe hấp dẫn quá ^_^ mình ở VT nên nếu đc mình xin đăng ký đi đợt 2 ngày 26-27/6 nhé...nick YM của mình là [email protected] SDT là 0909708965

sututocxu1984
26-05-2010, 08:10
Phản đối cái gì cơ chứ. Tại bạn ko nói là đăng kí tham gia, rồi còn nói là đi từ thiện nữa chứ. Khai thật đi, thấy chương trình xôm tụ, hấp dẫn wá chứ gì, bỏ ko đi từ thiện luôn phải ko?(tội lỗi, tội lỗi). Nhưng vì sự nhiệt tình của bạn + viết rất hay + mình cũng muốn xem mặt mũi bạn ra sao mà đòi đổ bê tông Hắc Dịch. Nên sẽ thêm bạn vào danh sách. OK chưa?

quangta
26-05-2010, 08:32
Lần đầu tham gia không biết đăng ký thế nào, cho mình 2 suất nhé. số phone của mình 01238973704 - Quang. thanks bạn

sututocxu1984
26-05-2010, 09:04
Lần đầu tham gia không biết đăng ký thế nào, cho mình 2 suất nhé. số phone của mình 01238973704 - Quang. thanks bạn
Mình khóa sổ rồi bạn ơi, số lượng các bạn đăng kí wá tải rồi, mình sợ ko thể chu toàn được cho mọi người, hẹn bạn dịp khác nhé, đừng buồn nha.

deny
26-05-2010, 10:51
vậy chủ nhật tuần này cafe sáng chổ nhà thờ đức bà nha cả nhà
Nguyên cả buổi sáng CN ngày 30/5 chỗ cafe bệt, mọi người ai đi đc thì cứ ra đó, ai có công tác rùi thì cứ đi công tác, họp truyền thống hàng tuần ở đó mà, không có người này cũng có người kia, không nhóm này cũng nhóm kia, trước lạ sau quen cả thôi.. các bạn cứ mạnh dạn ra đó ngồi chơi, ko quen ai thì ngồi 1 mình nghe ngóng rồi bắt nhịp làm quen..

Nghe hấp dẫn quá ^_^ mình ở VT nên nếu đc mình xin đăng ký đi đợt 2 ngày 26-27/6 nhé...nick YM của mình là [email protected] SDT là 0909708965
Trùi, chưa đi đợt 1 mà tính đợt 2 rùi à.

ta79
26-05-2010, 10:57
@sututocxu: Rốt cuộc mình có được đi ko bạn ( 2 cục đó). Mà 30/5 này mình và đứa bạn mắc đi đám cưới tại Đà Lạt rùi nên mình ko đi off được. Mấy bạn đi off nhớ post hình để mình xem nha.

deny
26-05-2010, 11:08
Chuyến này nhà sutu chỉ có thể chứa được 20-25 người ngủ thôi,
Nhưng mà chương trình đã kéo được 40 bạn tham gia, do đó ban tổ chức phải tìm thêm 1 vài chỗ ngủ khác cho các bạn và chốt đoàn rồi.
Chủ nhật này bạn có rãnh, chạy ra góc NKKN - Hàn Thuyên làm ly cafe làm quen, trao đổi nhé.
Sẽ có 1 chương trình đi ăn trái cây vào tháng 7 ở Long Khánh ngay sau chương trình này
Tháng 8 ăn trái cây ở Bến Tre.
Tháng 9..
Mình sẽ làm mỗi tháng 1 tua và mọi người cùng nhau vui chơi, xả stress nhé.

quangta
26-05-2010, 11:54
Ok, mình sẽ cố gắng tham gia buổi cafe này. ngay khu đó rất đông các nhóm uống cafe, bạn cho mình xin số phone để biết là nhóm ngồi ở đâu he. Thks

deny
26-05-2010, 12:17
Ok, mình sẽ cố gắng tham gia buổi cafe này. ngay khu đó rất đông các nhóm uống cafe, bạn cho mình xin số phone để biết là nhóm ngồi ở đâu he. Thks

OK, men
Ngay bài viết mình có ghi tên và số phône đó
Còn không thì bất kỳ bài viết nào, dưới chữ ký của mình có đầy đủ thông tin để liên hệ.

echxanha4
26-05-2010, 12:52
Chúc bà con tham gia hắc dịch 1 vui vẻ và thành công để ss Xù còn tổ chức thêm đợt Hắc Dịch 2 cho các mem bị lỡi đợt này T.T

dara
26-05-2010, 14:03
Nhưng mà chương trình đã kéo được 40 bạn tham gia, do đó ban tổ chức phải tìm thêm 1 vài chỗ ngủ khác cho các bạn và chốt đoàn rồi.
Chủ nhật này bạn có rãnh, chạy ra góc NKKN - Hàn Thuyên làm ly cafe làm quen, trao đổi nhé.
Sẽ có 1 chương trình đi ăn trái cây vào tháng 7 ở Long Khánh ngay sau chương trình này
Tháng 9..

Nghe nói đến ăn là mê rùi, Deny ơi, lên plan đi nhé, mình theo....:D

sututocxu1984
26-05-2010, 14:30
@sututocxu: Rốt cuộc mình có được đi ko bạn ( 2 cục đó). Mà 30/5 này mình và đứa bạn mắc đi đám cưới tại Đà Lạt rùi nên mình ko đi off được. Mấy bạn đi off nhớ post hình để mình xem nha.

Mình có đăng tên bạn rồi mà, chỉ cần bạn xác nhận lại thông tin với mình theo YM: sututocxu1984 là được, cả người cùng đi với bạn nữa. Bạn đọc lại topic đầu tiên của mình đi, mình cập nhật thông tin ở đó.

deny
26-05-2010, 14:43
Kết thúc chuyến này mới lên chuyến tiếp theo chứ, lên liên tục bà con choáng luôn thì sao
Plan từ đây đến cuối năm đã có rùi ^^ cứ đến hẹn lại lên thôi :D

vivi82
26-05-2010, 15:15
ui ui, nhớ là không để mắt đến trang này có 1 ngày thui à, mà giờ đã xôm tụ nhiều thông tin zậy nè.

30/5 này mình tham gia chương trình từ thiện ở Thác Mai, theo mình biết còn nhiều bạn khác trong nhóm này cũng có join nhóm từ thiện, các bạn offline thật vui nhé, lần tới nhất định sẽ đi (nếu ko dính 1 cuộc phượt nào đã plan trước :D )

vivi82
26-05-2010, 15:21
Tháng 9..

Nếu tháng 7 đi Long Khánh ko trùng với phượt Nha Trang thì mình sẽ đi

Nếu tháng 8 đi Bến Tre ko trùng với phượt Sing thì mình sẽ tham gia :D

Dara ham vui há nha, giống tui quá à :D

hi-speed
26-05-2010, 17:03
Phản đối cái gì cơ chứ. Tại bạn ko nói là đăng kí tham gia, rồi còn nói là đi từ thiện nữa chứ. Khai thật đi, thấy chương trình xôm tụ, hấp dẫn wá chứ gì, bỏ ko đi từ thiện luôn phải ko?(tội lỗi, tội lỗi). Nhưng vì sự nhiệt tình của bạn + viết rất hay + mình cũng muốn xem mặt mũi bạn ra sao mà đòi đổ bê tông Hắc Dịch. Nên sẽ thêm bạn vào danh sách. OK chưa?

Dạ..........em cám ơn chị ạ

deny
26-05-2010, 17:11
Nếu tháng 7 đi Long Khánh ko trùng với phượt Nha Trang thì mình sẽ đi
Nếu tháng 8 đi Bến Tre ko trùng với phượt Sing thì mình sẽ tham gia :D

Kinh thật, tháng nào cũng phượt vậy à, đáng nể quá ^^.
Plan mình chưa sắp thời gian, để chuyến này đi về đã, thêm nữa là đi nhiều quá các bạn sẽ bội thực mất thôi.. 1 tháng không thể đi cùng vài nhóm phượt được, sẽ không đủ ngày nghỉ và sức khỏe để đi.

Thư thả mà khám phá là ok rồi vivi nhỉ?

vivi82
27-05-2010, 08:13
@deny: tháng 7, 8 thì vivi tương đối rảnh rỗi, vả lại đi Long Khánh và Bến Tre thì mình nghĩ chỉ trong vòng 2 ngày weekend, không nghĩ phép, tham gia được :)

sututocxu1984
27-05-2010, 15:16
Thấy các bạn xôm tụ wá à! kiểu này chắc mình lên kế hoạch thường xuyên luôn wá, để giới thiệu với mọi người về huyện nhà, với các địa danh như: suối đá, núi Thị Vải, chùa Đại Tòng Lâm, di tích lịch sử Núi Dinh, rồi vào thăm và tìm hiểu về phong tục, tập quán của các dân tộc anh em sống trên địa bàn. Còn nhiều nhiều nữa của tỉnh BRVT: địa đạo Kim Long, địa đạo Long Phước,........
Để mình liên hệ xem địa đạo Hắc Dịch chỗ mình có thể tham quan được không, sẽ báo với các bạn sau, cho nó vào tour lần này luôn.

hi-speed
28-05-2010, 08:09
Chị sư tử cho em hỏi là từ Vt em tới HD đường nào là gần nhất ạ....

deny
28-05-2010, 10:49
Chị sư tử cho em hỏi là từ Vt em tới HD đường nào là gần nhất ạ....

Đường chim bay đó, nhanh mà gần nhất ^^

sututocxu1984
28-05-2010, 21:42
Bớ bà con tứ phương bốn hướng ơi! ai biết bạn funnymoon, dunggia, shcodon, small tiger, nhỏ, chị tieunuvodanh, anh alexandersamon ở đâu ko? hỏi dùm sutu xem các bạn ấy trốn đâu mất tiêu rùi, mà chẳng thấy xác nhận lại thông tin, nếu các bạn ko thể tham gia được thì báo mình biết nhé, để mình bổ sung các bạn khác nữa, còn nhiều bạn dăng kí lắm. Sutu hổng ăn thịt đâu, chỉ xin cái chân giò thui à.Gừ gừ....(mình biết nếu các bạn đã đăng kí thì phải có trách nhiệm theo dõi thông tin, nhưng không phải ai cũng có thể lên mạng thường xuyên, mỗi người một hoàn cảnh mà, chỉ chung niềm đam mê du lịch thôi). hì hì....Mong mọi người thứ lỗi nếu tin nhắn này làm phiền nhé (sutu thương người quen rùi + nghe chửi cũng quen rùi):D

small tiger
28-05-2010, 22:08
Hi bạn Sututocxu. mình có nhắn message cho bạn hồi đầu tuần là mình sẽ đi. có gì bạn check trên trang cá nhân của bạn nhé. hì hì. mình confirm lần nữa là mình sẽ đi chuyến này. hì hì

kenryvo
28-05-2010, 22:57
Làm gương trước đi bạn hè..
Mình có hình rùi ấy chứ, bạn nhấp vào nick, thăm trang cá nhân là bit ngay thui mà
^^

Mình đâu có thấy hình bạn đâu
mình là ken,27t,ở sg q5 và dĩ nhiên độc thân

j.soc_con
29-05-2010, 03:21
trời ơi, lỡ mất rồi à
bạn ơi, còn chỗ nào hok cho mình xí 1 phần

sututocxu1984
29-05-2010, 09:31
trời ơi, lỡ mất rồi à
bạn ơi, còn chỗ nào hok cho mình xí 1 phần
Bạn ơi! đã quá tải rùi, hẹn dịp khác nhé, cho mình thông tin, để khi nào có cuộc vui nào sẽ hú bạn ha.
@ small tiger: Mình đã đọc tin nhắn của bạn rồi, nhưng hổng cho mình thông tin gì sao, để còn biết bạn ở đâu mà đòi nợ, hú hí nữa chứ.

small tiger
29-05-2010, 11:37
Mình là nữ, 24 t, tất nhiên là còn single. hihi . nhà ở gần bx quận 8. thông tin chi tiết gì thêm ngày mai đi off cafe mình sẽ nói thêm nha.

deny
29-05-2010, 13:54
Mình đâu có thấy hình bạn đâu
mình là ken,27t,ở sg q5 và dĩ nhiên độc thânChưa xem hồ sơ làm sao mà thấy hình được?
NHấn chuột vào nick, chọn "xem hồ sơ" thì sẽ thấy hình thôi

deny
29-05-2010, 13:56
Mình là nữ, 24 t, tất nhiên là còn single. hihi . nhà ở gần bx quận 8. thông tin chi tiết gì thêm ngày mai đi off cafe mình sẽ nói thêm nha.
Hj, em gái sn 86 phải hok, nhìn nick "bé cọp nhỏ" là bit rùi.
Cho anh làm wen nha, anh thích wen girl tuổi cọp lắm đó ^^
Ngày mai đi cafe 1 mình hả?

deny
29-05-2010, 14:11
Xin mời các bạn sáng mai ai rãnh rang, rỗi rãi xin mời chạy xe ra khu vực công viên 30/4 + nhà thờ đức bà nhâm nhi ly cafe làm wen và tám chuyện phượt nhé.

Lưu ý: chúng ta sẽ dựng xe trên lề đường, ngồi bệt xuống đất trong công viên hoặc khu vực nhà thờ đức bà và chuẩn bị tinh thần bị ca rượt... theo đúng tinh thần phượt, bụi, vui.. chứ không phải vô quán cafe tên "BỆT" đâu nhé
Cafe sẽ có người pha sẵn, mang theo đãi các bạn ^^
Off iếc khoảng từ 7h30 tới 11h, ai rãnh khi nào chạy ra khi đó góp vui hen..
Mong là sẽ có một số bác mem lão làng gặp gỡ truyền đạt kinh nghiệm cho mem mới ^^

Thân

small tiger
29-05-2010, 15:09
To anh Deny: chính xác là em sinh năm Cọp - 86. hì hì. mai nhớ để dành cho Cọp 1 ly cafe đó nha.
To Phuot's member: mọi người có cafe thì gửi xe ở gần đó rồi đi bộ qua cho tiện. khỏi vừa uống cafe vừa cảnh giác mấy anh áo xanh. mình có thể gửi xe ở Diamond hoặc NVH Thanh niên cũng được.

bé gấu
29-05-2010, 15:12
Bạn ơi cho mình đăng kí 1 suất nhé :)
Hix mà trễ mất rồi :|

deny
29-05-2010, 15:30
Bạn ơi cho mình đăng kí 1 suất nhé :)
Bạn đăng ký một suất gì?
Suất mai đi cafe thì không cần đâu, không có giới hạn mà, bạn cứ ra làm wen là đc rùi
Còn ĐK suất đi chơi Hắc Dịch, ăn trái cây thì chờ chuyến tháng 7-8-9 nhé, chuyến này khóa sổ rồi bạn ^^

Hân hạnh biết bạn và hy vọng có những chuyến đi chung.

bé gấu
29-05-2010, 15:44
1 suất phượt Hắc Dịch :)
Ừa, mai ra cafe gặp và làm quen mọi người.
Rất vui được biết bạn & chờ những chuyến đi trong tháng 6,7,8,9 :)

kenryvo
29-05-2010, 20:39
ủa mai cafe hả các bạn?mai mình bận rồi không đi được,hẹn các bạn tới ngày đi luôn vậy,mình mai mắn có tên trong danh sách rồi,đứng thứ 16 luôn hehe,chúc mọi người mai chơi vui vẻ nhé

deny
31-05-2010, 11:18
Hôm qua cafe rất vui ^^
Mấy bạn nữ ai cũng xinh.. he he
Ai không đi uổng ngày chũ nhật rùi ^^

crazy1985
31-05-2010, 12:52
Tớ 1 chỗ rồi nhé :). Cám ơn Thảo nhiều...!

sututocxu1984
31-05-2010, 14:16
Tớ 1 chỗ rồi nhé :). Cám ơn Thảo nhiều...!
Who are you? are you Duong?

hi-speed
31-05-2010, 17:12
Trời............có người dùng tiếng Hy Lạp nè bà con ơiiiiiiiiiiiiiiii

loaneu
31-05-2010, 17:15
Tớ đề nghị Offline hoặc có thông báo gì quan trọng thì để vào tên topic hoặc gửi email cho dễ theo dõi. Không phải ai cũng có thời gian vào đọc hết các bài ở đây.
Sorry vì bài spam này nhưng viết lên đây chứ k PM vì thấy trong vụ này Deny cũng quan trọng như sutu :D

sun_flower
01-06-2010, 10:12
Từ giờ đến lúc đi mà có đi cafe nữa thì alo cho mình theo với nhé.

deny
01-06-2010, 10:39
Tớ đề nghị Offline hoặc có thông báo gì quan trọng thì để vào tên topic hoặc gửi email cho dễ theo dõi. Không phải ai cũng có thời gian vào đọc hết các bài ở đây.
Sorry vì bài spam này nhưng viết lên đây chứ k PM vì thấy trong vụ này Deny cũng quan trọng như sutu :D
Ôi, bạn nhầm rùi
MỌi người chỉ cần đọc bài đầu tiên mà sutu post và thực hiện là được, còn các bài sau là trao đổi hay tám linh tinh thôi.
Chương trình không có gì thay đổi cả
Còn vụ uống cafe này không hẳn là một cuộc offline đúng nghĩa mà chỉ là một lời mời sáng CN uống cafe thôi. Vì có những bạn mới, bản thân mình, sư tử, cọp, hay gấu, bướm, picachu.. đều mới nên muốn ra caffe cho biết, nếu có bác nào lão làng, học hỏi đc kinh nghiệm thì tốt..
Cuộc off vừa rồi không phải là dành cho những bạn đi HD sắp tới mà là dành cho hết mọi phượt gia SG.
Có nhiều bạn đã đi Thác Mai, vài bạn đi Tà Lài, vài bạn đi Bến Tre, vài bạn về quê.. do đó chỉ có 6 người gặp nhau thôi ^^

Havefun :D

deny
01-06-2010, 10:40
Từ giờ đến lúc đi mà có đi cafe nữa thì alo cho mình theo với nhé.
Làm sao alo cho bạn?

sututocxu1984
01-06-2010, 10:46

Sorry chị nhé! em biết lỗi rùi, chưa có kinh nghiệm, vì là lính mới nên sẽ tiếp tục tái phạm (í lộn, sẽ rút kinh nghiệm), ko tái phạm nữa. Hì hì

vivi82
01-06-2010, 11:10
Hello, mọi người off zui zẻ nhỉ? sao không up hình lên cho đồng bọn biết mặt nhau nhỉ. Tuần này, nếu có off nữa thì cho mình sory tiếp nha, hix (:D) lại phuot trong tuần này nữa gồi

Và tình hình là quá ham chơi, lịch phuot kín mít nên không biết còn sức chạy xe máy đi Hắc Dịch không, zí zụ (zí zụ thôi nhé) có 1 đám nhỏ nhỏ chạy 7 chỗ theo thì có bị đoàn xe máy chửi cho không zị ta? (cày nhiều, đuối quá, sợ chạy xe máy hok nổi mà vẫn ham zui, quý anh chị thông cảm)

alexandersamon
01-06-2010, 16:56
Hi all !

Tình hình là samon rất ít khi đi đường xa bằng xe máy..Nên thôi lỗi hẹn với mọi người đợt này nhé.. Thế chỗ mình là bạn Phương Hoàng.

Chúc mọi người có chuyến đi thật sự vui vẻ nhé !

samon

deny
01-06-2010, 17:08
Hi all !

Tình hình là samon rất ít khi đi đường xa bằng xe máy..Nên thôi lỗi hẹn với mọi người đợt này nhé.. Thế chỗ mình là bạn Phương Hoàng.

Ông nội ơi, có 60km mà đường xa gì ^^,

Ông ko đi, lại âm thịnh dương suy rồi

deny
01-06-2010, 17:10
Hello, mọi người off zui zẻ nhỉ? sao không up hình lên cho đồng bọn biết mặt nhau nhỉ. Tuần này, nếu có off nữa thì cho mình sory tiếp nha, hix (:D) lại phuot trong tuần này nữa gồiGiận vivi rùi, làm cafe tui pha ế, chờ chút p vài tấm hình coi thử đã, chiều giờ không vô được ^^

vivi82
01-06-2010, 17:21
Giận vivi rùi, làm cafe tui pha ế, chờ chút p vài tấm hình coi thử đã, chiều giờ không vô được ^^

ủa cafe do Deny pha hả? là sao là sao? chủ quán hả? bữa sau uống 2 ly được hem? ^^
Mà sao không comment cái zụ tui xin phép 7 chỗ zậy ta. Zì còn zưỡng sức cuối tháng đi CAM nữa ^^

Ông nội ơi, có 60km mà đường xa gì ^^,

Ông ko đi, lại âm thịnh dương suy rồi

Deny nói đúng nè ông nội Samon :D

Buonho
01-06-2010, 18:06
chị Vivi oi, bữa sáng đó, thấy mấy đứa con gái cầm chai cafe thế là bị dzợt liền " mấy con tính không để má bán cafe ah"
May nhờ có Deny bảo kê ^^ (mà tội lỗi cũng từ người đấy mà ra chị nhỉ hihihi)

deny
01-06-2010, 18:14
ủa cafe do Deny pha hả? là sao là sao? chủ quán hả? bữa sau uống 2 ly được hem? ^^
Mà sao không comment cái zụ tui xin phép 7 chỗ zậy ta. Zì còn zưỡng sức cuối tháng đi CAM nữa ^^

Chắc dzià mở quán Càfê luôn quá, công nhận mình pha ngon:D, bữa sau vivi phải uống nửa lit mới đc ^^
Trưởng đoàn CĐĐ là sư tử kìa, hẻm bit zụ xe 7 chỗ này là sao nữa, nhưng mà nhóm vivi và ông samon đi khiếp quá, tuần nào cũng đi vậy thì phục thiệt.

j.soc_con
01-06-2010, 19:43
này bạn sututocxu oi, có ai xin kíu vụ này thì cho mình 1 chân nhé
số dt mình nè 0935735536
thanks

sututocxu1984
01-06-2010, 20:20
@Chị vivi82: e nghĩ có lẽ tốt hơn là nên đi bằng xe máy đi, vì có vào vườn trái cây nữa, đường vào thác hơi nhỏ, xe hơi vô hổng nổi đâu, còn cảnh đẹp 2 bên đường nữa, chỉ có đi xe máy mới cảm nhận được (hihi), rồi đề phòng trời mưa, lầy hổng ai chịu trách nhiệm đâu nha. Phải đồng cam cộng khổ với mọi người chứ, nếu có bắt ếch thì phải bắt chung mới vui (tức là té xe, nếu bị mắc mưa, lầy), nhiều ếch lằm (hehe) tha hồ chụp. Trời mưa em đi bắt cá về cho má nấu canh chua, ồ kìa vài con ếch, ồ kìa vài con ếch, xin đừng trù ẻo, kẻo mà em bắt ếch thiệt.

dara
02-06-2010, 10:00
[QUOTE=_deny_;197728]Chắc dzià mở quán Càfê luôn quá, công nhận mình pha ngon:D, bữa sau vivi phải uống nửa lit mới đc ^^

Deny tính "âm mưu" gì mà cho Vivi uống nửa lít cafia dzậy? :D, uống xong làm sao ngủ được...?

vivi82
02-06-2010, 10:27
chị Vivi oi, bữa sáng đó, thấy mấy đứa con gái cầm chai cafe thế là bị dzợt liền " mấy con tính không để má bán cafe ah"
May nhờ có Deny bảo kê ^^ (mà tội lỗi cũng từ người đấy mà ra chị nhỉ hihihi)
hà hà ... em cũng đi off đấy à, vui nhỉ... bao nhiêu người đi vậy

@ deny: tha thứ cho tui cái vụ nửa lít được không zị? :D

@ sutu: ok em, chị hiểu gùi, chị sẽ cố gắng sắp xếp

Nếu overcome được các chuyến đi tháng 6, tui sẽ trở thành supperwomen !!! kàkà...

deny
02-06-2010, 13:07
Deny tính "âm mưu" gì mà cho Vivi uống nửa lít cafia dzậy? :D, uống xong làm sao ngủ được...?

Âm mưu gì đâu, nếu âm mưu thì hok cho uông cafe rồi ^^

crazy1985
02-06-2010, 15:06
Cuối tuần này có offline tiếp không các bác ?

vivi82
02-06-2010, 15:14
Mới nghe bé Buonho kể chuyện 2 chai cafe, bác Deny chơi ác thiệt :D

deny
02-06-2010, 16:04
Cuối tuần này có offline tiếp không các bác ?
Theo mình biết thì tuần nào cũng có ít nhất một vài nhóm nào đó ra đây ngồi, nếu bạn tuần nào cũng ra thì có thể chỉ vài tháng là biết hết dân phượt SG chứ chả chơi ^^
Như là CN tuần rồi ấy, tụi mình đang tám thì có 1-2 người ngồi phía sau, sau đó nhóm đó đông dần và lát sau có vài bà chị rút dao ra quơ quơ, thiệt là xám hồn luôn
Khoảng lúc anh bạn Hoàng tới, thì anh ta có quen một vài người trong nhóm đó, một anh bên nhóm đó có nói: "mấy em ơi, qua nhập bọn chung nè" nhưng mà các bạn nữ nhà ta ngại nên cũng ngồi gần đó thôi, theo mình thì mấy anh chị đó là dân chuyên nghiệp đó
Mà thôi, mọi người phải chủ đông và lanh lẹ lên, chứ cứ đợi chỉ, hướng dẫn.. mãi làm sao mà đc?

Tuần này 5-6/6 mình đi Cần Thơ nên mình không ra đó đc rùi

Mới nghe bé Buonho kể chuyện 2 chai cafe, bác Deny chơi ác thiệt :D
Pha 1 lit cafe gồm 3 chai, 5 nữ + 1 nam uống hết 2 chai, còn 1 chai
Chuyện vui thì nhiều lắm, bữa nào ra kể nữa cho nghe ^^

lethangmu
02-06-2010, 17:31
Có những bạn nào ở Vtàu tham gia chuyến 19-20/06 này nhỉ...
Mình cũng ở Vũng Tàu
Tên: Lê Tiến Dũng
Nick YM: [email protected]
SDT: 0909708965.
Bạn nào ở Vtàu thì hum đó hẹn nhau đi chung lun nhé

deny
02-06-2010, 17:53
Có những bạn nào ở Vtàu tham gia chuyến 19-20/06 này nhỉ...
Mình cũng ở Vũng Tàu
Bạn nào ở Vtàu thì hum đó hẹn nhau đi chung lun nhé

Ở Vũng Tàu có 4 bạn, trong đó Dara sẽ đi với bạn Dara, nên Thắng liên hệ với Hi - Speed để 2 người đi chung nhau nhé
Mình sẽ pm cho Thắng info của hi - speed
^^

tichuot
02-06-2010, 18:01
Như là CN tuần rồi ấy, tụi mình đang tám thì có 1-2 người ngồi phía sau, sau đó nhóm đó đông dần và lát sau có vài bà chị rút dao ra quơ quơ, thiệt là xám hồn luôn
Khoảng lúc anh bạn Hoàng tới, thì anh ta có quen một vài người trong nhóm đó, một anh bên nhóm đó có nói: "mấy em ơi, qua nhập bọn chung nè" nhưng mà các bạn nữ nhà ta ngại nên cũng ngồi gần đó thôi, theo mình thì mấy anh chị đó là dân chuyên nghiệp đó
Mà thôi, mọi người phải chủ đông và lanh lẹ lên, chứ cứ đợi chỉ, hướng dẫn.. mãi làm sao mà đc?

Các bạn cứ Xoắn thế thì sao mà phượt được??? mạnh mẽ giao lưu vào thế nào cũng giao hợp thôi ( ý lộn, giao lưu và kết hợp đi chơi nên gọi tắt là giao hợp :)))

Cái bọn lộn xộn, cầm dao búa đằng sau là: gia đình Thumongto, thangdong, đen, autumnovember, viking, nambyus, hoaxuongrong và bạn, langbiang và tichuot. :)

Thôi không bàn chuyện ngoài lề nữa, các bạn nên tập trung vào chuyên môn để thực hiện thành công chuyến đi Hắc Dịch nhé.

Chúc vui.

deny
02-06-2010, 18:51
Các bạn cứ Xoắn thế thì sao mà phượt được??? mạnh mẽ giao lưu vào thế nào cũng giao hợp thôi ( ý lộn, giao lưu và kết hợp đi chơi nên gọi tắt là giao hợp :)))

Cái bọn lộn xộn, cầm dao búa đằng sau là: gia đình Thumongto, thangdong, đen, autumnovember, viking, nambyus, hoaxuongrong và bạn, langbiang và tichuot. :)

Thôi không bàn chuyện ngoài lề nữa, các bạn nên tập trung vào chuyên môn để thực hiện thành công chuyến đi Hắc Dịch nhé.

Chúc vui.

Oh, cảm ơn anh tý chuột, tại vì các bạn nữ nhà ta mới quá, chưa ai đi lần nào nên cũng ngại ý mà. Hy vọng sau chuyến này, các bạn ý chủ động hơn trong những chuyến kế tiếp ^^,
Cảm ơn anh cho biết các phượt gia ở phía sau (trong nhóm đó bữa em thấy nhận ra anh langbiang, còn bà chị quơ dao là ai zậy nhỉ? cái anh rủ nhập bọn nick gì?)
Nhưng mà mấy anh cũng vậy, sao em mời cafe mà không chịu ok :D

echxanha4
02-06-2010, 19:39
Phải tham gia off với bà con một lần, với lại thưởng thức món cafe của bạn Deny nữa, cạnh tranh với chủ xị khu vực đó thì cafe chắc phải ngon lắm đây ^^

echxanha4
02-06-2010, 19:45
@ ss xù :hắcxì!!!!, ai mới nhắc đến ếch vậy ta, có ếch đây :p

wall2711
02-06-2010, 20:30
^^ topic xôm tụ ghê. 2 ngày ko online đã lên đến page 11... bác trungcao ơi, có theo dõi topic này ko? join cùng em cho vui, không gặp bác từ chuyến Nha Trang rồi, nhận được pm nhé bác..

dara
02-06-2010, 20:36
Ở Vũng Tàu có 4 bạn, trong đó Dara sẽ đi với bạn Dara, nên Thắng liên hệ với Hi - Speed để 2 người đi chung nhau nhé
Mình sẽ pm cho Thắng info của hi - speed
^^

Vậy nhóm Vũng Tàu đi chung với nhau đi:)

lethangmu
03-06-2010, 00:51
Vậy nhóm Vũng Tàu đi chung với nhau đi:)

Ok lun...có gì Dara lưu sdt mình nhé : 0909708965..Mình tên Dũng nhé

trungcao
03-06-2010, 14:33
^^ topic xôm tụ ghê. 2 ngày ko online đã lên đến page 11... bác trungcao ơi, có theo dõi topic này ko? join cùng em cho vui, không gặp bác từ chuyến Nha Trang rồi, nhận được pm nhé bác..

Anh đây ku!
Mặc dù Hắc Dịch chưa đi nhưng nhà anh ở...BR mà...haha...nên cũng hơi lười... Mà chi phí cũng rẻ hén...có 100K...được ăn nhậu đập phá...hé hé...dzọt lẹ... sẽ cân nhắc sau...anyway thì anh book 1/2 cục gạch với Ms vivi rồi...Mà có thấy em đăng ký gì đâu, kêu réo gì hả ku? Bữa nào rãnh ghé anh cafe chơi. Ah, anh post hình bên box Nói chuyện bằng hình ảnh rồi đó, chạy vô tham gia cho zui...haha...

trungcao
03-06-2010, 15:07
Đọc 1 lèo...sao thấy giống off chai ăn chơi hơn vậy kah...!!! Nhưng...good good...haha...!!!

kuden
03-06-2010, 16:18
các bạn chắc nôn nao lắm nhỉ.

bé gấu
03-06-2010, 17:05

Chúc vui.

To anh tichuot: Thấy các anh chị cầm dao búa nên tụi em sợ quá í mà chứ có xoăn với xoắn gì đâu. Thế lần sau mời anh tichuot cafe cái nhé...
Ngoài lề: Thế mà mình chẳng nghe được câu : " "mấy em ơi, qua nhập bọn chung nè";) ??

trungcao
03-06-2010, 17:32
Thế mà mình chẳng nghe được câu : " "mấy em ơi, qua nhập bọn chung nè";) ??

Thế ah...sao lạ thế nhỉ???
Sao ko đi ngang, rồi xà vào..."Ai kêu tôi đó?...Có tui đây!!!" Hé hé... Spam rồi...quay lại vấn đề chính thôi!...(là vấn đề gì nhỉ???) hé hé...

Ah, bữa tối 19/6 trời mà mưa là...th..ú...i...ù...m...luôn đó... Nếu anh join đc, chắc tối CN chạy về trước, để sáng T2 đi làm cho khỏe, ko thì...lại loay hoay...kẹt xe thì nguy...!!!

bé gấu
03-06-2010, 19:14
Hê, spam ăn chơi thêm 1 cái nữa: Gọi lại đê, gọi lại đê, lần này dỏng tai nghe kĩ để mình xà xuống nhập bọn :D
Thế thì cầu mong ông trời thương tình ko mưa ko nắng, mát mát cho bà kon đi được nhờ anh trungcao nhở ;)

sututocxu1984
04-06-2010, 00:40
Làm ơn nhé, ai có đọc trang này, thì nhớ đọc topic đầu tiên dùm em ạ! Kinh nghiệm thương đau là ít ai đọc lại trang đầu, em đã cập nhật thông tin lên trang đầu rồi. Cám ơn nhiều ạ, có khiếu nại, xin xỏ gì thì cứ tự nhiên, chỉ giải quyết đến ngày 10/6 thôi. Mọi ý kiến, thắc mắc của bạn là niềm vinh hạnh cho em (heeeeee, nghe sến như con hến). Sao hôm nay mình sung ghê, ngồi đây viết xong là lúc 0h38' ngày 4/6. Ngủ thôi.

dangkhoaquan
04-06-2010, 00:55
To anh tichuot: Thấy các anh chị cầm dao búa nên tụi em sợ quá í mà chứ có xoăn với xoắn gì đâu. Thế lần sau mời anh tichuot cafe cái nhé...
Ngoài lề: Thế mà mình chẳng nghe được câu : " "mấy em ơi, qua nhập bọn chung nè";) ??

Thực ra tuần nào bọn mình cũng ngồi ở đó, anh em rãnh thì chạy ra thấy hội nào dao búa, xe đạp, balô , cào cào, lều võng, máy ảnh... thì đúng là quân ta, mọi người cứ chủ động làm quen đi.

buidoi00
04-06-2010, 02:04
Mới vào 4rum thấy cái topic khởi hành từ TPHCM nên nhào dzô bon chen keke.Đăng kí 1 vé nhá ( YM : buidoi244 ) , tui chạy xe 3 gác đạp thuê nên đi = xe 3 gác được hông ? Xe tui chở được thêm 5 - 8 mạng nữa đóa.Ưu tiên cho các em gái tuổi từ 16 - 25 hehe .Mà tập trung ở " cây xanh Hàng Xanh " là ở nơi mô nhỉ ? Tui ở ngay Hàng Xanh luôn đây mà chã biết cái " cây xanh Hàng Xanh " nó ở nơi mô.Chắc chủ xị nói " cây xăng Hàng Xanh " thì phải ? Từ ngã tư Hàng Xanh đi khoảng 100m hướng về cầu Sài Gòn là chính nó hiện ra " cây xăng Hàng Xanh ".Nó cũng là bến đỗ của xe dù , tụ tập 1 số thành phần xăm mình và các cao thủ " 2 ngón " :D .Cho nên pàkon có tập trung chỗ đóa thì cẩn thận hen.Nếu quen biết trước rồi thì ok , còn chưa quen mặt nhau thì đừng vội mà nhào vô tay bắt mặt mừng......coi chừng túi quần đóa nhá :D .

Mà sao không khởi hành vào sáng sớm nhỉ ? Trời đẹp , mát mẻ , tinh thần sảng khoái chạy xe cũng ok hơn đến nơi sớm hơn có nhiều time vui chơi hơn là khởi hành lúc chiều tối.Khởi hành vào chiều tối thứ 7 đi đoạn đường đó thì coi chừng gặp các " tập đoàn tay lái lụa " đóa nha.BÙM 1 phát là xí lắc léo luôn đóa.A Men !

Thui lượn sang topic khác đi bụi vài hôm trước rồi 19/6 đi bụi ở đây hehe.Hẹn tái nạm các hồn sau nhá.[/COLOR][/B][/B][/B]

trungcao
04-06-2010, 08:20
Nhìn cái avatar của ông này, tối về ngủ yên giấc mới lạ...ak ak...cứu...cứu...
Mà văn phong cũng lạ = 9x + suy nghĩ 8x "đời đầu" (?)...pó chiếu thêm cái chữ ký...Hehehe

Boulevard
04-06-2010, 09:26
Cả nửa năm nay chẳng rảnh rỗi đi đâu được cả, mới chui vào phượt lại tìm độ để đi, vụ Hắc Dịch này zui zui, muốn xin 1 vé, nhưng sututocxu đóng chuyến này rùi phải hông, hic, thế ráng đợi đợt sau vậy, mà nếu có thương tình cho cho chui vào chuyến này luôn nhé ^_^

echxanha4
04-06-2010, 13:32
ek hay đổ xăng ở đó, chậc, ghê quá, chắc phải cẩn thận thôi, cám ơn anh sún răng nhé ;)

echxanha4
04-06-2010, 14:23
Bạn Kenryvo đâu ùi, lại đây bắt tay bắt chân làm quen cái naòooo hiihh

Chào các bạn!

Mình tên Thảo. Quê mình nổi tiếng với tiêu điều( tức là người ta trồng rất nhiều cây tiêu và cây điều. Hihi), cứ vào 5/5 âm lịch hàng năm là như một ngày hội, mọi người đua nhau vào vườn, cùng với những người Hoa đang sinh sống, họ tổ chức cúng, làm lễ giết sâu bọ, mọi người ra vườn hái chôm chôm, sầu riêng, bơ…rất là thú vị. Cái cảm giác được leo cây, hái và ăn tại chỗ mới ngon làm sao, khi ra về ta có thể mang về làm quà biếu người thân, rồi đi tắm suối, thác nước chảy cuồn cuộn, đắm mình trong làn nước mát dịu, sảng khoái còn hoàn toàn hoang sơ, chưa qua khai thác. Mình đã từng được hưởng cảm giác như thế, và nghĩ tại sao không tổ chức 1 chuyến dã ngoại, mời bạn bè cùng tham gia, tận hưởng những khoảnh khắc ấy nhỉ?

Bạn thấy sao? Nếu cảm thấy thú vị thì hãy cùng đi với tụi mình nhé. Email: [email protected], hoặc YM: sututocxu1984.

Sututocxu
0168.53.69.073

Sau một thời gian chờ đợi, mong ngóng, hôm nay chúng ta đã có thông tin chính xác xế - ôm tham gia:

5. Mr Lâm + Ms Hương
6. Mr Dũng + Ms Hồng
7. Mr Hoà+ Ms Liễu
8. Mr Sang + Ms Tùng
9. Mr Long (nhỏ)+ Ms Hoá
20.Mr Tiến (lactamha)
- Đoàn chúng ta sẽ tập trung tại cây xăng ở Hàng Xanh (tớ cũng chẳng biết nó tên gì, chỉ biết chỗ đó dân Phượt hay đứng chờ nhau, rộng rãi, vả lại ai có nhu cầu đổ xăng thì cứ tự nhiên, ai biết tên chính xác của nó, giúp mình với)
- Mỗi thành viên chuẩn bị một món quà trị giá từ 10.000 vnđ trở xuống để giao lưu nhé (hàng càng độc càng tốt) (bắt buộc đấy nhé)Chương Trình Phượt mang tên "CHIẾN DỊCH ĐEN"
*Ngày 19/6

*Ngày 20/6

Chi phí:
· Xăng ~80.000/xe

Lưu ý:
- an toàn
- giảm chi phí
*Ngày 1:
*Ngày 2:

Bonus:

Tượng đài chiến thắng Bình Giã ghi dấu chiến công vang dội trong kháng chiến chống Mỹ trên vùng đất Bà Rịa - Vũng Tàu và là điểm tham quan không thể bỏ qua trên đường du khách về thăm tỉnh BRVT.

crazy1985
04-06-2010, 14:57

5. Mr Lâm + Ms Hương
6. Mr Dũng + Ms Hồng
7. Mr Hoà+ Ms Liễu
8. Mr Sang + Ms Tùng
9. Mr Long (nhỏ)+ Ms Hoá
20.Mr Tiến (lactamha)

Ok, đã xác nhận thông tin . :D

deny
04-06-2010, 16:15
Các bạn đừng trích dẫn hết như thế
Nếu có thì trích khúc của mình thôi, dài quá khó nhìn..

bé gấu
04-06-2010, 16:18
Chị ơi cho em contact của xế nhé, với lại cho các bạn xế- ôm contact của nhau để các bạn dễ liên lạc chuyện đường xá đi đi lại lại nhé

sututocxu1984
04-06-2010, 16:54
Chị ơi cho em contact của xế nhé, với lại cho các bạn xế- ôm contact của nhau để các bạn dễ liên lạc chuyện đường xá đi đi lại lại nhé

Huuuuuuuuuuuuuuuu.Thì cũng phải từ từ đã chứ, sẽ gửi cho, cứ yên tâm. Chị mày cũng phải làm, phải ăn, phải ngủ, phải chơi chứ, hìhì. Cái gì để sốt ruột, mong ngóng, nó mới thú vị (khàkhà). Nhớ bé gấu ghê.
@ Buidoi: Bạn ơi! Danh sách tụi mình đã đông lắm rồi, nên ko thể kết nạp thêm bạn nữa đâu, đừng buồn nha,
hẹn dịp khác nhé (mà nói thật nghe tên bạn và đọc xong bài của bạn, mình sợ wá à). Dù sao cũng cám ơn
bạn nhiều, về thông tin cây xanh hàng xanh.
@ Gửi những người muốn tham gia đợt này, nhưng ko có trong danh sách trên: thông cảm dùm sutu nha, đã
wá đông rồi các bạn ạ, hẹn mọi người vào dịp khác. Đừng giận nha!

hi-speed
04-06-2010, 17:04
Em xin đính chính lại tý đó là em fải về ngay trong đêm 20 nên em e rằng e đi 1 mình thui ạ chứ nếu có ôm thì bỏ bạn lại như vậy cũng k xong , à mà em đi Vũng Tèo à nghen, chứ hổng fải tập trung ở cây xăng Hàng Xanh đâu đó......bữ hum đó em sẽ tới sớm để fụ gđ chị sututocxu đồng thời ăn vụng tạm thời 1 cơ số món ngon vật lạ, khi nào đaòn gần tới thì em chạy ra đón đoàn ạ

huygeo
04-06-2010, 17:32
Đề nghị bạn chủ thớt lên kế hoạch cho chuyến đi đợt 2 đi, vì danh sách ngồi ngoài hóng đợi hơi bị nhiều đấy. cho mình đăng ký 1 suất với nhé.

dara
04-06-2010, 20:19
Em xin đính chính lại tý đó là em fải về ngay trong đêm 20 nên em e rằng e đi 1 mình thui ạ chứ nếu có ôm thì bỏ bạn lại như vậy cũng k xong , à mà em đi Vũng Tèo à nghen, chứ hổng fải tập trung ở cây xăng Hàng Xanh đâu đó......bữ hum đó em sẽ tới sớm để fụ gđ chị sututocxu đồng thời ăn vụng tạm thời 1 cơ số món ngon vật lạ, khi nào đaòn gần tới thì em chạy ra đón đoàn ạ

Hi-speed, bữa đó nhóm vtàu sẽ đi chung nha, contact thêm bạn lethangmu nua...:)

sututocxu1984
04-06-2010, 21:25
Đề nghị bạn chủ thớt lên kế hoạch cho chuyến đi đợt 2 đi, vì danh sách ngồi ngoài hóng đợi hơi bị nhiều đấy. cho mình đăng ký 1 suất với nhé.

Huhu bạn tha cho mình đi, ko chơi hăm dọa kiểu đó, mình biết còn nhiều bạn muốn tham gia, nhưng mà đợt này chưa biết như thế nào, nếu thành công tốt đẹp, mình sẽ tức tốc làm đợt 2 (tội nghiệp thân trâu bò này, chắc sau các chuyến đi này mình thành siêu mẫu quá, vì đang là chuột cống, to, khỏe, nhưng nay lo nghĩ, làm sao cho mọi người vui vẻ, sảng khoái, mà trở thành chuột nhắt quá). Mà ko biết các bạn có cày nát vườn trái cây ko nữa, sợ sẽ ko còn trái nào cho người đến sau (nói đùa thôi, bạn mình chơi mình biết mà.....hehe). Trời ơi! nhớ mình cũng đóng góp cho sự nghiệp ăn chơi của đồng bọn, ko biết có được tổ quốc ghi công (í lộn tổ chức ghi nhận mà cho e tham gia vụ SN Phượt lên 4 ko nữa?), các bạn ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii ủng hộ sutu đi, bầu cho mình vào chức thủ lĩnh đi, đảm bảo ai trong đội tớ sẽ ko thua cuộc đâu, vui chơi hết mình, ai sao ta vậy (ko hổ thẹn với lương tâm là được rồi), cứ thử xem chuyến đi HD này đi, đảm báo bạn sẽ ko chọn nhầm đâu. Thôi, ko nói nữa, tối nay suy nghĩ, làm cái bảng tự giới thiệu cho ấn tượng, trình làng cái coi. TỰ TIN LÀ CHÌA KHÓA ĐẾN THÀNH CÔNG (gì thì gì có thể thua người khác, chứ ba cái vụ ăn chơi hoang dại thì ko thể thua người khác, trời phú cho mỗi cái tài này,haaaaaaaaaaaaaa)

hi-speed
06-06-2010, 09:27
Em xin ủng hộ chị sututocxu 4 chân 4 tay......

Chị dara ơi, bạn lephumu có fone k thế

echxanha4
06-06-2010, 13:03
ui trời, a hi-speed dữ dội hơn người bình thường , chân tay gì cũng gấp đôi hơn người.Em, em chỉ xin ủng hộ chị xù 4 cái chân ếch ^^

dara
06-06-2010, 20:17
Em xin ủng hộ chị sututocxu 4 chân 4 tay......

Chị dara ơi, bạn lephumu có fone k thế

Có liên hệ rùi, trước khi đi HD thì nhóm vtàu sẽ ọp ẹp trước nha :)

hi-speed
07-06-2010, 08:08
Ok chị dara....có gì cho kế hoạch và time tập trung of nha

kuden
07-06-2010, 17:35
Haiza, sao mọi người vắng quá ta.

crazy1985
07-06-2010, 18:09
Haiza, sao mọi người vắng quá ta.

Chờ lịch offline mà bạn, tuần vừa rồi vừa gặp partner.

Phương Hoàng
07-06-2010, 20:29

Dạ, cái tình hình là thế này. Phương Hoàng nó là...Ms ạ. Hix.

crazy1985
07-06-2010, 20:31
Dạ, cái tình hình là thế này. Phương Hoàng nó là...Ms ạ. Hix.

Vụ này hay đây ha :))

davidpham
08-06-2010, 14:34
còn chỗ không nhỉ ??? nên đi không ta

sututocxu1984
09-06-2010, 11:07
:(:( Buồn quá đi, chẳng có ai hết zậy, mọi người đi đâu hết rùi, có giống sutu ko ta??? Mấy ngày nay đi
"rình", í ko phải, đi theo dõi chiến sự trên quán Phượt "Mừng SN Phượt tròn 4t", vui lém, hết tranh cãi, chọt chẹt, lại hòa giải, lại bắt tay làm huề....đang lên kế hoạch đó, ai chưa biết thông tin ba chân bốn cẳng chạy qua đó đăng kí đi, ko tham gia được cũng học hỏi được đôi chút.
(NT)(NT)xuỵt xuỵt nói nhỏ nhỏ cho cả làng nghe thôi, có 1 bác máu mặt đi cùng nhóm, nhưng
bác này bảo đừng tiết lộ danh tánh, vì bác sợ ma fi a ám sát :)) :)) :))
Các bác thấy có nên off trước khi đi ko vậy? chứ tớ thì khi đi tập trung gặp mặt luôn một thể, tối về ra sân vận
động giao lưu giao lẽo, tình thương mến thương luôn. Khỏi deposit gì cả, tới luôn.

Phương Hoàng
09-06-2010, 11:43
Hehe, chị ơi, chị ơi, Ms Phương nó tìm được xế rồi chị. Xế của nó nằm trong nhóm của chị Vivi á chị. ^^
Hứa hẹn, hứa hẹn!!! ^^

small tiger
09-06-2010, 11:47
Chi Sutu còn buồn k, nếu còn thì nghỉ làm đi xem phim với em đi. ngồi cty bùn quá nên chiều nay em quyết định đi xem Bí Quyết luyện rồng ở Megatar nè. đi k chị ui?

deny
09-06-2010, 12:15
Chi Sutu còn buồn k, nếu còn thì nghỉ làm đi xem phim với em đi. ngồi cty bùn quá nên chiều nay em quyết định đi xem Bí Quyết luyện rồng ở Megatar nè. đi k chị ui?
Gúm chưa ^^
Rủ sutu mà ko rủ a :((

small tiger
09-06-2010, 12:16
hì hì. vậy anh Deny có muốn đi k?

deny
09-06-2010, 12:22
hì hì. vậy anh Deny có muốn đi k?
Hỏi khó trả lời wa' :D

small tiger
09-06-2010, 12:24
yes hay no thôi mà. có gì mà khó. hihi

deny
09-06-2010, 12:28
Đợi nhắc mới nhớ
:((
Hok thèm luôn

small tiger
09-06-2010, 12:31
thì có chị Sutu than thở là buồn thôi. tự nhiên anh Deny đang làm nhân viên gương mẫu. Ai dám rủ. hihi

sututocxu1984
09-06-2010, 13:33
thì có chị Sutu than thở là buồn thôi. tự nhiên anh Deny đang làm nhân viên gương mẫu. Ai dám rủ. hihi
Nhóc ơi! nhóc có lộn ko zậy, nhóc nghe thông tin zịt ở đâu ra mà biết là a đề nỳ gương mẫu, mẫu hậu thì có, ảnh đang để sẵn đơn xin từ chức (viết "từ chức" cho nó oai, cho nó nghe giống "dám bốc" xin từ chức), chứ thực ra là xin nghỉ việc để thực hiện mộng xuyên việt bằng xe máy 100 ngày.
Thưa a đê nỳ, nếu sutu xin đu đeo theo chuyến hành trình của a có được ko ạ? Nhớ cho vay money nữa ạ, tính đến thời điểm đó sutu chưa đủ bác hồ. Xin cám ơn trước vì đã cho mượn.hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

bé gấu
09-06-2010, 14:31

Haizaa mình cũng đang bùn, có ai tặng mình 1 vé coi film đi :(( :((

ta79
09-06-2010, 14:58
@all in this topic: Vì mình và bạn mình ( đăng ký dưới nick ta79 này 2 chỗ đi Hắc Dịch 19 và 20/6 này nhưng do công việc bận đột xuất nên hôm nay mình muốn nhường lại cho 2 bạn nào muốn đi mà lần trước chưa đăng ký kịp.
Tiếc lắm lắm nhưng đành chịu, hẹn gặp sututocxu sau nhé.
Chúc mọi người đi chơi vui vẻ, về nhớ chụp nhiều hình và mang về 1 quả sầu riêng nhe, hixhix

minhmio
09-06-2010, 15:21
Hi chị Sư tử, cho mio em một vé đi Hắc Dịch (thế vào chỗ của ta79) nhé chị. Để em hỏi đứa bạn xem nó có đi không rồi báo chị sau. Tks chị. Tks Ms ta79, hôm nào mio mời cafe ạ :D

Em tên Minh - ĐT: 016 9494 8689 - Y!ID: [email protected]

Zaniu139
09-06-2010, 17:40
search Google trên kia key" hắc dịch" mà toàn ra gì ko!! Cứ tưởng bạn nói ** địa danh nào đó , hjhj ... 19 và 20/6 này mình bận học, không đổi lịch kịp ~.~, chứ nếu không cũng dám vác mặt đi lém ah ^6^ . Thui không sao,PHƯỢT mà, còn rất nhiều chuyến du hí đúng hem nè.

Đi về nhớ post hình nhé, để biết mà còn thèm nữa chứ.

vivi82
09-06-2010, 18:35
Em su tử để dành chỗ này cho chị vivi nha, đồng thời update dùm chị cái danh sách thế này
(danh sách cũ:
5. Mr Lâm + Ms Hương
6. Mr Dũng + Ms Hồng
16. Mr Phương Hoàng + Ms Huyền)

Mới:
1. Mr.Kakathinh + Ms.vivi
2. Mr.Minhnq + Ms.Phuong Hoang
3. Mr Lengkeng + Ms.Hongtrang
4. Mr.Lam ng_lm + Ms.Huyen
5. Mr Trungcao (khởi hành từ Vũng Tàu)

Thanks em, lên lịch off chưa em

minhmio
09-06-2010, 21:37
Hehe, cuối cùng em cũng xí được một vé đi Hắc Dịch. Xe em còn thiếu ôm, có ai đi chung với em không ạ? Không có ai thì em lại một mình một ngựa thôi.

lengkeng1minh
10-06-2010, 04:18
Em su tử để dành chỗ này cho chị vivi nha,

Mới:

Thanks em, lên lịch off chưa em

Anh đã hỏi SUTUTOCXU, nhà cô ấy cũng có vườn, mình sẻ ngủ võng hay trải tăng nằm đất nuôi muổi cho nó hoang rại hở mọi người.

sututocxu1984
10-06-2010, 08:35
Hehe, cuối cùng em cũng xí được một vé đi Hắc Dịch. Xe em còn thiếu ôm, có ai đi chung với em không ạ? Không có ai thì em lại một mình một ngựa thôi.

E có thể đi cùng với bạn của chị ko? bạn ấy là Ms Tùng, xế của bạn ấy hủy rồi. Thanks e nhiều nhiều

Phương Hoàng
10-06-2010, 08:47
Anh đã hỏi SUTUTOCXU, nhà cô ấy cũng có vườn, mình sẻ ngủ võng hay trải tăng nằm đất nuôi muổi cho nó hoang rại hở mọi người.

Anh LK ơi, hôm trước hình như em nghe nói là anh có lều. Mình ngủ lều cho thú vị được ko anh? ^^

sututocxu1984
10-06-2010, 09:10
Thân gửi mọi người: do tớ ko thể nào vào lại topic đầu tiên để chốt đoàn cũng như sửa bài viết gì cả (chẳng biết lí do gì nữa). Nên xin thông báo:

BUỔI OFFLINE CỦA CHUYẾN ĐI HẮC DỊCH DIỄN RA VÀO LÚC 8 GIỜ SÁNG NGÀY CHỦ NHẬT 13/06/2010 TẠI CÀ PHÊ BỆT GẦN NHÀ THỜ ĐỨC BÀ. MONG MỌI NGƯỜI THAM GIA ĐẦY ĐỦ ĐỂ GIAO LƯU VÀ DEPOSIT LUÔN NHÉ!
(HH)(HH)(HH)

hi-speed
10-06-2010, 09:30
Phù............thế là cũng xong mọi chuyện............ Chúa lòng lành và Mẹ Maria đã ban phước cho cả nhà

Phương Hoàng
10-06-2010, 09:37
Chị ơi, ko ngồi cafe Bệt ngoài nhà thờ Đức Bà nữa à? Không giành mối với cô bán cafe nữa à? ;)

echxanha4
10-06-2010, 12:47
Thân gửi mọi người: do tớ ko thể nào vào lại topic đầu tiên để chốt đoàn cũng như sửa bài viết gì cả (chẳng biết lí do gì nữa). Nên xin thông báo:

BUỔI OFFLINE CỦA CHUYẾN ĐI HẮC DỊCH DIỄN RA VÀO LÚC 8 GIỜ SÁNG NGÀY CHỦ NHẬT 13/06/2010 TẠI CÔNG VIÊN LÊ THỊ RIÊNG, TRÊN ĐƯỜNG CMT8, Q.10, GẦN BƯU ĐIỆN CHÍ HÒA. MONG MỌI NGƯỜI THAM GIA ĐẦY ĐỦ ĐỂ GIAO LƯU VÀ DEPOSIT LUÔN NHÉ!
(HH)(HH)(HH)
hix, chủ nhật phải đi cày, lại không tham gia offline được, hẹn gặp mọi người vào ngày khởi hành luôn thể!! :(

echxanha4
10-06-2010, 12:49

nằm ngoài trời cho nó mang dại anh

minhmio
10-06-2010, 13:08
@ chị sư tử: Hoàn toàn đồng ý với chị, em làm xế cho Ms Tùng luôn. Mà chủ nhật không off đc ngoài Hàn Thuyên hả chị? 9am em có hẹn với anh dangkhoaquan ở bển, thế là lại phải chạy qua.

kuden
10-06-2010, 13:08
CN off cafe bệt đi pé Thảo, CV nhiều cặp quá dể đau mắt lắm :D

alexandersamon
10-06-2010, 13:10
Đúng zị.....kẻo cứ liếc con mét bên trái...nhém con mét bên phải :T(NO)

God will bless you. Anh chị chúc bình an cho nhau...Chúc anh anh chị lên đường bình an............ :D

Phương Hoàng
10-06-2010, 13:16
Hehe, anh Samon sợ tụi mình dzô CV, tụi mình gặp...ảnh!!! :D

ta79
10-06-2010, 13:48
@minhmio: ta79 có nghe nói nhiều về bạn qua chuyến đi Côn Đảo với anh Nhân, ta79 cũng đi chuyến sau đó, mong bữa nào gặp ha.
Ghi vào sổ 1 chầu cafe nha, hihi.

sututocxu1984
10-06-2010, 14:28

E hồn nhiên, tong tắng, đâu có nghĩ bậy gì đâu....vả lại buổi sáng mà, ko có ếch nhái gì đâu, buổi tối mới có.=))

Nhỏ
10-06-2010, 16:10
mình cũng vote một phiếu cho cafe bệt ngoài nhà thờ Đức Bà. xem xét lại đi chủ thớt ơi, thấy nhiều mem cũng muốn off ở bệt đó

kuden
10-06-2010, 16:15
Đúng zị.....kẻo cứ liếc con mét bên trái...nhém con mét bên phải (NO)

God will bless you. Anh chị chúc bình an cho nhau...Chúc anh anh chị lên đường bình an............ :D

Pác samon nói đúng rồi..

E hồn nhiên, tong tắng, đâu có nghĩ bậy gì đâu....vả lại buổi sáng mà, ko có ếch nhái gì đâu, buổi tối mới có.=))
A củng tong tắng nhưng hồn nhiên không có, thấy cái gì lạ là nhìn ngay. =))=))=))
Vậy gặp nhau ở Cafe bệt nhé pé Thảo :D .

Buonho
10-06-2010, 18:22
Mìn cũng ủng hộ off ở bệt chủ thớt ơi.
1 đám này ra CV chắc bị uýnh vì tội phá rối trật tự + cản trở người đang thi hành "nghĩa vụ và quyền lợi" với nhau ^^

bé gấu
10-06-2010, 18:44
Cafe bệt đê chị Thảo ơi, công viên Lê Thị Riêng ko ổn lắm đâu
Anh Deny lần này có pha cafe gì nữa hem :D, có gì thì báo để tụi em chuẩn bị tinh thần nhé :D

sututocxu1984
10-06-2010, 19:30
Thể theo yêu cầu của đồng bọn (huhu ko theo sợ bị đánh hội đồng), nên e đã sửa đổi địa chỉ rồi. Nhưng các bác bắt a đề nỳ khao cà phê nha, hôm trước nhớ còn dư nhiều lắm, cả sữa với đường nữa. Bác đề nỳ oiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii , chúng tôi cần bác, chúng tôi muốn có bác, chúng tôi muốn uống cà phê do bác pha.
E chỉ muốn cà phê do chính tay a pha, chứ ko thèm cà phê của cô đó bán (ngu sao mua, uống chùa ngon hơn nhiều):D:D:D:D:D

Buonho
10-06-2010, 21:08
Bị một sẹo chưa sợ ah :D :D :D

davidpham
10-06-2010, 21:13
hết chỗ rùi sao ,buồn wá

crazy1985
10-06-2010, 21:48
hết chỗ rùi sao ,buồn wá

Cứ đi bác ah, đi cho máu...

kanzzz
11-06-2010, 00:55
hình như đang thiếu xế phải ko.....cho mình tham gia làm 1 xế luôn nhé...

lengkeng1minh
11-06-2010, 05:55
hết chỗ rùi sao ,buồn wá Máu thì canh me đoàn đi đâu chạy theo đó, ăn thì kiếm cô nào tre trẻ cứ nhìn miệng người ta hoài thì chắc là bác được xuất người đó luôn.

kuden
11-06-2010, 08:12
Nhắn tin muộn thế pé xù :) . CN này 9h a có mặt nhé. nhà xa.

hi-speed
11-06-2010, 08:14
Mr david pham có tham gia leo Phan vào đầu tháng 7 k vậy ? em cũng đang xin fép nghỉ nè, nếu được thì 2 anh em ta đi tàu ra HN và vù lên Sapa nghen

davidpham
11-06-2010, 09:00
Mr david pham có tham gia leo Phan vào đầu tháng 7 k vậy ? em cũng đang xin fép nghỉ nè, nếu được thì 2 anh em ta đi tàu ra HN và vù lên Sapa nghen

hi anh HI-SPEED, em co di Fan chuyen nay chu ngày 16/7 này đi, ngày mai OFF nè anh https://www.phuot.vn/threads/8196-Fansipan-Sapa-%C4%91%E1%BA%A7u-th%C3%A1ng-7-2010/page5
mong tin anh hoi am
PM:giangseagift
DĐ: 0918711150

trungcao
11-06-2010, 11:50

Hay hén...đã nói là anh dân Bà Rịa nhưng sống và mần việc tại Sì-gòn rùi mà ghi vậy...anh sẽ xuất phát từ "Thành phố mang tên Bác" cùng mọi người, nhưng tối CN anh sẽ lên lại để T2 đi làm cho tiện...hehe...anyway...miễn sao có tên danh sách là đc òy...hehe...
Ah, anh sẽ cố gắng đi off CN này nhưng ko dám confirm 100% nha!

small tiger
11-06-2010, 12:35
chủ nhật này off để đóng xiền. hihi

deny
11-06-2010, 17:09
Nhưng các bác bắt a đề nỳ khao cà phê nha, hôm trước nhớ còn dư nhiều lắm, cả sữa với đường nữa. Bác đề nỳ oiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii , chúng tôi cần bác, chúng tôi muốn có bác, chúng tôi muốn uống cà phê do bác pha.
E chỉ muốn cà phê do chính tay a pha, chứ ko thèm cà phê của cô đó bán (ngu sao mua, uống chùa ngon hơn nhiều):D:D:D:D:D
Gì đó, tối anh ghé lấy cafe rùi mai anh pha nhé ^^
Nhà anh bữa trước pha uống hết rùi, hj`

vivi82
11-06-2010, 18:21
Hay hén...đã nói là anh dân Bà Rịa nhưng sống và mần việc tại Sì-gòn rùi mà ghi vậy...anh sẽ xuất phát từ "Thành phố mang tên Bác" cùng mọi người, nhưng tối CN anh sẽ lên lại để T2 đi làm cho tiện...hehe...anyway...miễn sao có tên danh sách là đc òy...hehe...
Ah, anh sẽ cố gắng đi off CN này nhưng ko dám confirm 100% nha!

ủa zị hả? nếu zậy để em tìm 1 ôm cho anh nha, cho zui cửa zui nhà ...:D

Tụi em cũng tính tối CN về, ko lướt nổi đến sáng thứ 2 được. còn dưỡng sức cho chuyến CAM nữa

@ Sututocxu: Chị ko join được buổi off chủ nhật này gùi, chị sẽ gởi đồng bọn đóng xiền dùm.

Buonho
11-06-2010, 18:32
Em cũng vậy, em dzìa tối CN thui, thứ 2 mà vác cái mặt muỗi đốt, tóc xù, quần xắn+ balo vào công ty chắc em lên bảng phong thần ^^

dara
11-06-2010, 20:57
Mình thấy đa số mọi người sẽ về tối CN, vậy sao mình không đẩy thời gian ngày thứ 7 lên sớm hơn 1 chút, thay vì 17h mới xuất phát thì mọi người xuất phát sớm hơn 1 chút đi, làm sao để xuống tới HD @ 18h là okie, rùi sao đó là các chương trình vui chơi, và có thể là karaoke nếu muốn..ko thì cây nhà lá vườn "tui hét - bạn nghe" :D

minhmio
11-06-2010, 21:11
Tình hình là sáng thứ 7 tuần sau mio phải làm buổi sáng, chiều thì free. Chị sư tử xem xét đẩy giờ khởi hành sớm hơn chút cũng được. Tùy theo đa số anh chị em quyết định vào chủ nhật này ợ.
@ta79: thông tin liên lạc của mio đã có đầy đủ trong topic này, có gì liên hệ mio nhé :D.

bé gấu
11-06-2010, 21:27
Yah yah đúng rồi, đẩy thời gian lên sớm 1 tí chị T nhé :)

echxanha4
11-06-2010, 21:53
sis Xù ơi các anh chị nói đúng đó, đẩy thời gian khởi hành vào chiều thứ 7 sớm hơn một chút và về TP vào buổi chiều ngày chủ nhật để các anh chị , em nhỏ nghỉ ngơi, dương sức cho ngày làm việc hôm sau :)

small tiger
11-06-2010, 22:10
em cũng ủng hộ ý kiến là khởi hành sớm hơn và về vào tối chủ nhật. thứ bảy em nghĩ cả ngày mà thứ 2 phải đi training, k đi trể được.

lengkeng1minh
12-06-2010, 08:55
Vậy theo các bạn muốn khởi hành sớm hơn, nhưng cụ thể là mấy giờ? Sututocxu: ý kiến này anh thấy cũng hay! vì đến nơi hạ trại ( nhà Tocxu) thì việc vệ sinh cho số đông này là mất thời gian vô cùng ( chắc phải có 7,8 WC mới đủ).
Đi sớm để ngắm hoàng hôn nơi rừng cao su ( không biết cao su đã thay lá chưa nhỉ?).

kuden
12-06-2010, 09:20
Vậy theo các bạn muốn khởi hành sớm hơn, nhưng cụ thể là mấy giờ? Sututocxu: ý kiến này anh thấy cũng hay! vì đến nơi hạ trại ( nhà Tocxu) thì việc vệ sinh cho số đông này là mất thời gian vô cùng ( chắc phải có 7,8 WC mới đủ).
Đi sớm để ngắm hoàng hôn nơi rừng cao su ( không biết cao su đã thay lá chưa nhỉ?).
Cao su thay lá từ tháng (2 )tết cho đến tháng 4 pác ơi.
Mùa này vào Rừng Caosu mát lắm với lại củng tiện :)

davidpham
12-06-2010, 09:21
cám ơn anh lengkeng1minh da phone cho em, vay thì cứ theo kế hoạch là mần thôi, sututocxu bi thuật lấy lòng người thuyết phục rùi ,tks nhiều nhiều ,hahahaha

davidpham
12-06-2010, 09:52
mình thấy như thế này là hay nhất nè, sáng thứ 7 chạy từ TPHCM ra Vung Tau ,chơi với các anh chị em ở Vũng Xình, rồi chiều về nhà sututocxu ,theo như lịch của em í, mọi người nghi sao ?????

lengkeng1minh
12-06-2010, 10:24
Hôm rồi ( ngày 10/06), L.K cũng vừa đi VT, thấy QL51 đường đang thi công, bụi kiếp đãm, kẹt xe dài dằn dặt. Ngồi ô tô mất gần 5g cho con đường chỉ 120km.
Hãy hạn chế đi vào QL51, nhất là đoàn ta khá đông, nguy cơ phãi đi tìm trẻ lạc là rất cao. Trên đường hành quân chắc chia nhóm cho dể quãn lý, và mọi người phải ý thức, tôn trọng giờ giấc, muốn tách đi đâu ( oánh dấu, đi ăn vặt) phải luôn báo cáo trưởng đoàn.
Hy vọng ngày mai off mọi người đi đông đủ để làm quen.

deny
12-06-2010, 10:29
Hôm rồi ( ngày 10/06), L.K cũng vừa đi VT, thấy QL51 đường đang thi công, bụi kiếp đãm, kẹt xe dài dằn dặt. Ngồi ô tô mất gần 5g cho con đường chỉ 120km.
Hãy hạn chế đi vào QL51, nhất là đoàn ta khá đông, nguy cơ phãi đi tìm trẻ lạc là rất cao. Trên đường hành quân chắc chia nhóm cho dể quãn lý, và mọi người phải ý thức, tôn trọng giờ giấc, muốn tách đi đâu ( oánh dấu, đi ăn vặt) phải luôn báo cáo trưởng đoàn.
Hy vọng ngày mai off mọi người đi đông đủ để làm quen.
Dạ, cái này em đã tính cách đây 1 tháng rồi anh ơi :D
Tổng cộng quãng đường sẽ đi là 60km và không có đi qua khúc bụi bặm ^^

deny
12-06-2010, 10:34
Xin lỗi mọi người, kế hoạch cứ thế mà tiến hành, còn chuyện hát karaoke thiết nghĩ không quan trọng, chỉ là tối cn giải trí nghỉ ngơi sau cả ngày chơi bời thôi.
Nếu tối cn, mọi người về lại SG thì cũng không có gì thay đổi phải sửa lại thời gian chương trình cả.
Bởi vì dự tính sẽ có khác một chút với thực tế nên các bạn cứ tuân thủ theo hướng dẫn trưởng đoàn là ok rồi ^^
Dĩ nhiên là đoàn đi xe máy sẽ không gom lại được như đi 1 cái xe lớn, nên BTC đã có tính toán hết các tình huống rồi
Các bạn cứ an tâm mà chờ ngày khởi hành thôi nhé

deny
12-06-2010, 10:39
mình thấy như thế này là hay nhất nè, sáng thứ 7 chạy từ TPHCM ra Vung Tau ,chơi với các anh chị em ở Vũng Xình, rồi chiều về nhà sututocxu ,theo như lịch của em í, mọi người nghi sao ?????Lịch của bạn là lịch đi Vũng Tàu :D
Còn ở đây là chúng ta đi Hắc Dịch, nếu có thì chuyến khác đi bạn ơi, thứ 7 mình, sutu và vài người còn đi làm, chỉ có thể xin về sớm hơn 1 chút thôi ^^

kuden
12-06-2010, 10:40
Haiza, nhà mình đông quá ta. Mai off Cafe bệt Chị Summmer và nhóm CLC đi được không chị :)

Summer_Flower44
12-06-2010, 11:35
Sorry, post nhầm! :):):) Thêm cho đủ 20 từ.....

Summer_Flower44
12-06-2010, 11:36
Haiza, nhà mình đông quá ta. Mai off Cafe bệt Chị Summmer và nhóm CLC đi được không chị :)

Chị đâyyyyyyyyy ! Có mặt trên từng cây số....

Offline nhà Hác Dịch mà chị chui vô, có bị mời ra ko em? (Just kidding)

sututocxu1984
12-06-2010, 13:44
Chị đâyyyyyyyyy ! Có mặt trên từng cây số....

Offline nhà Hác Dịch mà chị chui vô, có bị mời ra ko em? (Just kidding)

Chị ơi! cứ tự nhiên, tham gia chung cho vui, có cà phê chùa uống nữa.hì hì
Mai mọi người đến đúng giờ nha, để sutu thông báo tình hình nhà e cho biết, hình như đang mơ tưởng nhiều wá đấy, coi chừng mừng hụt, thực tế một chút các bác ạ.

minhmio
12-06-2010, 20:44
Dạ, cái này em đã tính cách đây 1 tháng rồi anh ơi :D
Tổng cộng quãng đường sẽ đi là 60km và không có đi qua khúc bụi bặm ^^

Theo kế hoạch thì đoàn mình đi qua phà Cát Lái, theo đường 25B qua Nhơn Trạch về Hắc Dịch. Anh nói là không bụi bặm hả anh? Hình như không chính xác rùi, vì đoạn đường qua mấy lô cao su đường đang vô cùng kinh dị, lổm chổm đá, đất đỏ bụi mịt mù. Còn đoạn vừa qua phà Cát Lái một chút thì cũng hơi xóc. Các chị em chuẩn bị thành ninja hết nha, :D.

bé gấu
12-06-2010, 21:17
[ường đang vô cùng kinh dị, lổm chổm đá, đất đỏ bụi mịt mù. Còn đoạn vừa qua phà Cát Lái một chút thì cũng hơi xóc. Các chị em chuẩn bị thành ninja hết nha, :D.[/QUOTE]

Em thấy ko sao đâu, đường trong Tp mình cũng đi hoài í mà :))

dangkhoaquan
12-06-2010, 21:38
Cho mình hỏi ngang chủ topic 1 chút nhé : "quãng đường từ HCM đến Hắc Dịch là bao nhiêu km thế bạn ?"

namnguyen
13-06-2010, 00:11
Đường từ Bàu Sen ra đến Tân Thành thì êm ru, rộng rãi, thằng băng, nhưng đoạn qua cầu Phước Lý chừng 8km trở đi đến Bàu Sen thì xấu tệ, qua khỏi ngã ba Bàu Sen chừng 1km mới bắt đầu có đường đẹp. Các xế chú ý các ổ gà, trời mưa nên không nhìn kỹ được ổ nông hay sâu, hôm mình đi có những ổ gà sâu đến 40cm, đi không kỹ là lật xe như chơi.

lengkeng1minh
13-06-2010, 04:59
He hehe... Thôi cứ quan sát xe trước chạy rồi xe mình theo vệt chạy theo( súng đạn luôn sẳn sàng rình bạn nào tắm sình là bụp liền), Nếu đường xấu thì đồ đạc cần gọn nhẹ và vỏ xe tốt là oke. Không gì phải lo lắng quá.

small tiger
13-06-2010, 07:13
Bác lengkeng thức sớm phải biết. thấy lần nào post bài cũng khoảng 4 - 5 giờ sáng hết.

helleagle
13-06-2010, 09:23
- Lang thang gặp topic hay hay nên thông báo bà con tí nhá... Mình mới về quê (gần Hắc Dịch ah) lên SG hôm qua, tình hình là ntn: đường phà Cát Lái trời mưa hơi sình lầy tí + ổ gà, ổ voi hơi nhiều (gặp trời mưa)..... Đường QL 51 từ Nhơn Trạch về dến ngả rẻ vô Ngãi Giao, Hắc Dịch đang mở rộng đường, bụi mù trời, nhiều khúc còn bé tẹo (đi buổi tối cận thận nhá, ko lại lọt hố). Đường từ QL 51 quẹo vô Ngãi Giao, Hắc Dịch, đập Đá Đen, Láng Lớn đang làm lại đường nên nắng thì bụi mù trời, mưa thì cẩn thận kẻo bị "xòe" nhé...
- Ngoại trừ những vấn đề trên, tất cả những vấn đề như cảnh vật 2 bên đường, những khúc cua thú vị hay vườn cây ăn trái, đập nước, tắm thác, câu cá, ăn uống đều tuyệt vời....
- Góp ý tí nhá: Nếu có thể mấy bạn nên tìm ít cá tự nhiên nướng trui, sau khi tắm thác xong dùng tay bốc từng miếng cá thơm lừng, ngọt lịm chấm muối ớt hột + ít rau sống + ly rượu thì tuyệt.

night_queen
13-06-2010, 09:36
Pà kon ơi cho tui tham gia với, tui đăng ký 1 vé, nữ. chưa có xế, pà kon kiếm cho tui một xế để ôm nghen, nếu tính cả mỹ nhân lẫn hành lý thì cở khoảng 60kg. DD tui là 0908128527.

night_queen
13-06-2010, 09:41
ah, nếu đi ngang đường nguyễn thị định thì đi ngang nhà tui gồi. hihihi, 30 tủi mà vẫn còn ham hố thấy sợ luôn. Chủ nhật này tui không đi offline với pà kon được, mong pà kon thông cảm nha. Hy vong mình không đi offline mà vẫn có xế để ôm:D.

lengkeng1minh
13-06-2010, 13:55
" Xế để ôm" chuyện nhỏ, quan trọng có tiền boa hay không? Nhiều hay ít?

lengkeng1minh
13-06-2010, 14:24
Bạn nử áo trắng bên tay phải màng hình là Sututocxu, còn ngoài cùng bên trái là Phanvietbang.

https://i796.photobucket.com/albums/yy249/lengkeng1m/DSCF0393.jpg

https://i796.photobucket.com/albums/yy249/lengkeng1m/DSCF0392.jpg

https://i796.photobucket.com/albums/yy249/lengkeng1m/DSCF0394.jpg

Hình các bạn tham gia chuyến Hắc Dịch đi off sáng hôm nay tại cà phê Bệt, nhưng không có cà phê "MIỄN PHÍ"
Theo tinh thần buổi off, giờ xuất phát vẫn không thay đổi, khởi hành lúc 17g.

Phương Hoàng
13-06-2010, 15:57
Huhu, chụp hình lúc nào mà hok có cái mẹt iem!!!! :((

deny
13-06-2010, 16:24
Cảm ơn anh Lengkeng..
Không ngờ lên hình mình ăn ảnh thế :D

Tiếc là bận việc phải về sớm, chưa tám đc bao nhiêu với mấy anh kỳ cựu, lão làng ^^,

deny
13-06-2010, 16:26
- Lang thang gặp topic hay hay nên thông báo bà con tí nhá... Mình mới về quê (gần Hắc Dịch ah) lên SG hôm qua, tình hình là ntn: đường phà Cát Lái trời mưa hơi sình lầy tí + ổ gà, ổ voi hơi nhiều (gặp trời mưa)..... Đường QL 51 từ Nhơn Trạch về dến ngả rẻ vô Ngãi Giao, Hắc Dịch đang mở rộng đường, bụi mù trời, nhiều khúc còn bé tẹo (đi buổi tối cận thận nhá, ko lại lọt hố). Đường từ QL 51 quẹo vô Ngãi Giao, Hắc Dịch, đập Đá Đen, Láng Lớn đang làm lại đường nên nắng thì bụi mù trời, mưa thì cẩn thận kẻo bị "xòe" nhé...
Trời!
Không ngờ không những trong TP đường đường bị đào mà ngoài TP cũng đào đào, đường đường..
Vậy tiến độ di chuyển sẽ chậm hơn một chút
Cảm ơn bạn nhiều hen ^^

Mossa
13-06-2010, 16:41
sáng nay họp offline mới biết được một số mem.
tất cả đều rất yêu đời, nhí nhảnh và điều quan trọng là rất có tinh thần "phượt" :D

lengkeng1minh
13-06-2010, 18:37
Hơi bâng khuân 1 tí! Đi lúc 17g, sẻ có nhiều bạn chưa kịp ăn uống gì cả mà nhịn đến 20g thì phê quá! Dọc đường mà ghé ăn thì trể mất. Không bít có tiêu chuẩn ăn dậm bánh trái gì trên đường không? hở Deny và Tocxu!

bé gấu
13-06-2010, 19:37
Hơi bâng khuân 1 tí! Đi lúc 17g, sẻ có nhiều bạn chưa kịp ăn uống gì cả mà nhịn đến 20g thì phê quá! Dọc đường mà ghé ăn thì trể mất. Không bít có tiêu chuẩn ăn dậm bánh trái gì trên đường không? hở Deny và Tocxu!

Em nghĩ chắc mình được ăn bánh mì & chai nước anh lengkeng ạ :D

dara
13-06-2010, 21:45

Đề nghị của anh Lengkeng hay đó:D, mọi người cứ ăn uống trước khi xuất phát cũng được, măm măm no lun cũng đựợc, còn phần càri gà ở nhà sututocxu thì nhóm khởi hành từ Vtàu sẽ "hi sinh" nếm thử trước cho nha:D

night_queen
13-06-2010, 22:16
Tiền boa là chuyện nhỏ mà nu hôn mới là chuyện lớn, tính là vậy nếu có xế để ôm thì tui tính là khi kết thúc chuyến đi sẽ boa cho xế ấy vài cái nụ hôn biết ơn và cảm kích. nhưng mà lengkeng1minh nói boa bằng tiền thì thật là quá dễ dàng khỏi phải suy nghĩ chi cho mệt óc. kakakakekeke.

night_queen
13-06-2010, 22:19
ah em gái áo trắng có cái nick sututocxu, mà chị có thấy tóc em xù đâu, tóc mượt mà vậy mà, đen óng ả, em dùng dầu gội gì vậy?

davidpham
13-06-2010, 22:38

anh lengkeng oi ,neu nhu the thi em co y kien nhu vay ne,mua banh mi o nga 3 vũng tàu rồi gặm trên đường đi luôn ,chỗ này mồi lần em đi VT là ghé mua hoài à,ngon lắm

minhmio
13-06-2010, 23:14
anh lengkeng oi ,neu nhu the thi em co y kien nhu vay ne,mua banh mi o nga 3 vũng tàu rồi gặm trên đường đi luôn ,chỗ này mồi lần em đi VT là ghé mua hoài à,ngon lắm

Anh david ơi, mình đâu có đi qua Ngã 3 Vũng Tàu đâu mà có bánh mì. Theo em là như vầy, mình mua bánh mì ở phà Cát Lái í. Còn không thì ăn bánh dừa, uống nước mía là okie rồi. Mỗi lần đi công tác, đợi phà em toàn ăn dặm thế thôi, nên giờ em tròn quay à. À, anh nhớ viết tiếng việt có dấu hết nguyên câu nhé.

trungcao
14-06-2010, 08:30
Bạn nử áo trắng bên tay phải màng hình là Sututocxu, còn ngoài cùng bên trái là Phanvietbang.

https://i796.photobucket.com/albums/yy249/lengkeng1m/DSCF0393.jpg

https://i796.photobucket.com/albums/yy249/lengkeng1m/DSCF0392.jpg

https://i796.photobucket.com/albums/yy249/lengkeng1m/DSCF0394.jpg

Hình các bạn tham gia chuyến Hắc Dịch đi off sáng hôm nay tại cà phê Bệt, nhưng không có cà phê "MIỄN PHÍ"
Theo tinh thần buổi off, giờ xuất phát vẫn không thay đổi, khởi hành lúc 17g.

Oài...sao ko có hình của mình vậy kah...hehe...Just k/d...hehe...hôm qua định chạy ra, nhưng...quắc cần câu òy...hehe... Anyway đã deposit rùi...nên cũng yên tâm có mặt mình òy...hehe...
Gút lại là: 17h, 19/6, tại "cây xanh hàng Xăng" hả bé Sutu? hehe...

kuden
14-06-2010, 09:26
@ Suxu - Thảo ơi: Đường về Hắc Dịch không sao đâu, có 2 đoạn ngắn(100m) đang làm lại. Mọi người yên tâm nhé.
Đi hướng Cát Lái - Nhơn Trạch - QL 51 cho An Toàn. Đường Long Thành đi buổi chiều tối trời mưa rất trơn.
5hpm xuất phát thì muộn quá. Nếu có nhóm bạn nào đi sớm thì a sẽ dẫn đường trước cho và đèo phụ 1 bạn (ưu tiên cho nữ trước) nào nếu có nhu cầu.
Về Hắc Dịch a sẽ dẫn các bạn đi chơi trước, sau đó khoảng 5-6hpm a chạy về nhà (Gần Thác Hòa Bình). 12h a làm xong có thể chờ 1-2hpm xuất phát.

* Hôm T6 vừa rồi a đi Mũi Né Khuya sáng nay mới về đến nhà, đt hết pin giờ mới nhận tn của Thảo. :)

kuden
14-06-2010, 09:27
Anh Lengken lớn tuổi trông nhí nhảnh ghê, lúc nào củng có người đẹp xung quanh :)

dara
14-06-2010, 09:46
@ Suxu - Thảo ơi: Đường về Hắc Dịch không sao đâu, có 2 đoạn ngắn(100m) đang làm lại. Mọi người yên tâm nhé.
Đi hướng Cát Lái - Nhơn Trạch - QL 51 cho An Toàn. Đường Long Thành đi buổi chiều tối trời mưa rất trơn.
5hpm xuất phát thì muộn quá. Nếu có nhóm bạn nào đi sớm thì a sẽ dẫn đường trước cho và đèo phụ 1 bạn (ưu tiên cho nữ trước) nào nếu có nhu cầu.
Về Hắc Dịch a sẽ dẫn các bạn đi chơi trước, sau đó khoảng 5-6hpm a chạy về nhà (Gần Thác Hòa Bình). 12h a làm xong có thể chờ 1-2hpm xuất phát.

* Hôm T6 vừa rồi a đi Mũi Né Khuya sáng nay mới về đến nhà, đt hết pin giờ mới nhận tn của Thảo. :)

Mình thấy ý kiến này cũng hay, nếu bạn nào thu xếp đi sớm được thì cứ khởi hành sớm, do nhóm mình đông, tập trung đi cùng một lúc sẽ mất thời gian chờ đợi, và nhất là khoản vệ sinh cá nhân ở nhà sutu thì e sẽ mất nhiều thời gian lâu thật lâu í...

deny
14-06-2010, 09:51
Dọc đường mà ghé ăn thì trể mất. Không bít có tiêu chuẩn ăn dậm bánh trái gì trên đường không? hở Deny và Tocxu!
Dạ, cái dzụ này thì Trưởng đoàn quyết định anh ơi :D

deny
14-06-2010, 09:59
Vấn đề chính là trưởng đoàn Sutu không thể đi sớm được vì không thể xin nghỉ trước giờ, phải 17h sutu mới ra đc
Còn mọi người cứ đi trước cũng được, nhưng làm sao biết nhà Sutu mà ghé trong khi Sutu chưa về

Theo mình thì các bạn đi sớm cứ đi, rồi chơi loanh quanh hay tự túc sao đó, cho tới khi mọi người tập trung hết tại nhà Sutu là được rồi.
Còn dự tính là 8h tối mới ăn, bạn nào đói có thể ăn dặm trước khj đi hoặc tùy các bạn sắp xếp vì đó là vấn đề riêng của từng người mà :D
Ăn trên đường đi dĩ nhiên là không kịp thời gian rồi, nếu bạn nào đi sớm có thể ghé quán cháo hột vịt lộn gần nhà máy bột ngọt Vedan làm 1 tô, cái quán đó chỉ bán chiều tối thôi.

deny
14-06-2010, 10:09
À, tình hình là có một số bạn chưa cập nhật thông tin ở bài viết đầu tiên, có sẵn cung đường đi, tên đường, lộ trình va các thông tin liên quan cũng như hướng dẫn sơ bộ

Mình xin nhắc lại và bổ sung vài ý chính:

1- Mỗi người chuẩn bị 1 món quà lưu niệm nhỏ có giá trị dưới 10k để trao tặng nhau làm kỷ niệm. Món quà nên gói lại, có thể bỏ 1 tờ giấy yêu cầu người bắt được món quà thực hiện một việc gì đó tùy bạn (càng khó, càng vui, càng tốt..)

2- Món quà độc đáo nhất sẽ được thưởng 1 trái sầu riêng bự

3- Lời yêu cầu hay nhất sẽ được 1 trái sầu riêng luôn

4- .. còn nhiều bí mật trong các trò chơi tiếp theo... sẽ bật mí sau :D

night_queen
14-06-2010, 10:14
à Pà kon cho mình xin số dt của trưởng đoàn từ sài gòn đến Hắc Dịch đi pà kon, vì mình là mem mới nên còn hơi bở ngở với lại hôm chủ nhật không đi offline voi mọi người được nên không biết sao liên lạc và dóng tền cho ai, nên mình muốn liên hệ trực tiếp để dễ dàng hơn
Cảm ơn nhiều

dara
14-06-2010, 10:23
@sututocxu : Nhóm của chị xuất phát từ Vtàu ( dara, hi-speed & lethangmu ) nên có thể ghé nhà em để phụ gia đình em chuẩn bị mọi thứ trước, em post sơ đồ or hướng dẫn đường đi nhé, để cho mấy bạn có nhu cầu đi trước cũng có thể biết.:)

kuden
14-06-2010, 10:30
Chị Dara nói đúng rồi, mọi người có thể đi sớm và ghé nhà Thảo phụ những gì cần làm trước đến lúc đông sợ trể. Vì 5hpm xuất phát tính kẹt xe + kẹt phà (T7 đông) thì mất hơn 3tiếng về đến nhà Thảo.

Thảo post bản đồ hướng dẫn và cho số điện thoại Chị của Thảo là đựoc.

deny
14-06-2010, 10:34
à Pà kon cho mình xin số dt của trưởng đoàn từ sài gòn đến Hắc Dịch đi pà kon, vì mình là mem mới nên còn hơi bở ngở với lại hôm chủ nhật không đi offline voi mọi người được nên không biết sao liên lạc và dóng tền cho ai, nên mình muốn liên hệ trực tiếp để dễ dàng hơn
Cảm ơn nhiều
Bạn đọc bài đầu tiên đi :D
Có số điện thoại đó

trungcao
14-06-2010, 10:39
Cảm ơn nhiều

Đây...chủ xị:
Sututocxu
0168.53.69.073

trungcao
14-06-2010, 10:44

Ý này hay nè!

Vậy những ai có thể đi sớm thì tập hợp nhé! Tr đi đầu cho...hehe...
1. trungcao + ôm
2.

kuden
14-06-2010, 10:55
Ý này hay nè!

1. trungcao + ôm
2. Em Đen..
1. trungcao + ôm
2. Em Đen..

Summer_Flower44
14-06-2010, 11:13
1. trungcao + ôm
2. Em Đen..
1. trungcao + ôm
2. Em Đen.. + chị ôm em nha! (và thêm 1 đệ nam 43 kg nữa được hông?

kuden
14-06-2010, 12:20
1. trungcao + ôm

Chị ơi, nếu Chị đi em đèo Chị được. Nhưng thêm 1 người nữa không được rồi. Vì xe sẽ bị giam 60 ngày + BL Bấm 1 lỗ + phạt 300K :)

@ Chị đi để ông xã ở nhà ai trông bây rờ. :D

yentam26
14-06-2010, 12:21
Ý này hay nè!

1. trungcao + ôm
2.

Bạn Trung cao xông xáo ghê hỉ ! Đi sớm chạy chơi loanh quanh cũng vui đấy!

Hôm nọ, tui đi chơi về chạy đường Nhơn Trạch ngay lúc hoàng hôn, cảnh cũng tuyệt vời lắm! Chỉ tiếc là khi bạn tui moi được cái máy chụp hình ra thì chụp được vài tấm là Ông Mặt Trời trốn rồi. Bạn tui chỉ chụp được dzị thôi. Tay ngang - hình không chỉnh sửa.https://4.bp.blogspot.com/_0aNcMkwgvKg/S9j26wQO16I/AAAAAAAAADI/xxhFoxtvRf4/s1600/DSC_0071.JPG

trungcao
14-06-2010, 12:36
Bạn Trung cao xông xáo ghê hỉ ! Đi sớm chạy chơi loanh quanh cũng vui đấy!

Hôm nọ, tui đi chơi về chạy đường Nhơn Trạch ngay lúc hoàng hôn, cảnh cũng tuyệt vời lắm! Chỉ tiếc là khi bạn tui moi được cái máy chụp hình ra thì chụp được vài tấm là Ông Mặt Trời trốn rồi. Bạn tui chỉ chụp được dzị thôi. Tay ngang - hình không chỉnh sửa.https://4.bp.blogspot.com/_0aNcMkwgvKg/S9j26wQO16I/AAAAAAAAADI/xxhFoxtvRf4/s1600/DSC_0071.JPG
Wao...nice shot!!! Vậy bữa đó ráng mà bám theo nhé! Hehehe

sututocxu1984
14-06-2010, 13:29
@sututocxu : Nhóm của chị xuất phát từ Vtàu ( dara, hi-speed & lethangmu ) nên có thể ghé nhà em để phụ gia đình em chuẩn bị mọi thứ trước, em post sơ đồ or hướng dẫn đường đi nhé, để cho mấy bạn có nhu cầu đi trước cũng có thể biết.:)

Nhóm chị đi chỉ có 3 người thôi hả, còn bạn của chị đâu?

wall2711
14-06-2010, 15:24
@sututocxu: hôm qua mình bận chút việc nên ko off cùng các bạn được. Giờ mình đóng tiền cho ai vậy bạn? (đã đăng ký)

dara
14-06-2010, 15:27
Nhóm chị đi chỉ có 3 người thôi hả, còn bạn của chị đâu?

Thì chị đại diện chính mờ...:D

bé gấu
14-06-2010, 16:00
2- Món quà độc đáo nhất sẽ được thưởng 1 trái sầu riêng bự

3- Lời yêu cầu hay nhất sẽ được 1 trái sầu riêng luôn

4- .. còn nhiều bí mật trong các trò chơi tiếp theo... sẽ bật mí sau :D[/QUOTE]

Em thích sầu riêng, chục trái dc hem :D

deny
14-06-2010, 16:42
Em thích sầu riêng, chục trái dc hem :D
Đc, em cứ mang bao theo mà đựng, mua bao nhiu trả tiền bấy nhiu mà :D

vivi82
14-06-2010, 18:27
1. trungcao + ôm

chị tính đi thiệt hả chị? đi đi chị ơi.......... ^^

minhmio
14-06-2010, 19:08
Gấu ơi gấu à, mang nhiều sầu riêng quá coi chừng bị gai đâm thủng nhé. Còn thủng cái gì thì mio ứ biết, hờ hờ hờ :D

lengkeng1minh
14-06-2010, 19:11
Vụ trái cây ăn trong vườn làm anh thấy lo lo! Vì giửa tuần này là mùng 5 tháng 5, trái cây đua nhau leo lên bàn thờ hết rồi. Không biết tới anh em mình thì........còn gì?
Nhóm Vivi82 ơi! Anh em mình đi sớm hơn có được không? Và tập trung trước giờ KH 30p để ràng buộc đồ( share đồ nếu cần). Thong thã đi ngắm cảnh và bắn phá.

bé gấu
14-06-2010, 21:25
Hix sao em cũng muốn đi sớm sớm thế lày !!!!!