PDA

View Full Version : Đi Hắc Dịch từ TP HCM, 19 - 20/6/2010

Pages : 1 [2]

bé gấu
14-06-2010, 21:26
Gấu ơi gấu à, mang nhiều sầu riêng quá coi chừng bị gai đâm thủng nhé. Còn thủng cái gì thì mio ứ biết, hờ hờ hờ :D

Miềng là miềng thủng cái da gấu, đội thêm cái mũ sầu riêng thành đầu gấu =))

night_queen
14-06-2010, 22:01
A pà kon, Mình đăng ký thêm cho 3 người bạn nũa, tổng công nhóm mình có 4 người. 1. Miss Liên; Miss Cúc; Miss Mai; Miss Hồng

crazy1985
14-06-2010, 22:03
A pà kon, Mình đăng ký thêm cho 3 người bạn nũa, tổng công nhóm mình có 4 người. 1. Miss Liên; Miss Cúc; Miss Mai; Miss Hồng

Sao mấy bạn khéo chọn tên nhỉ, toàn hoa là hoa...

sututocxu1984
14-06-2010, 22:35

E phải sorry chị nhé! e chốt đoàn lâu rồi, nhưng do e ko thể nào sửa cái topic này, nên có lẽ làm chị hiểu nhầm, hẹn chị dịp khác, đừng giận e nhé

sututocxu1984
14-06-2010, 23:16
Thân gửi mọi người: mong các bác hiểu cho e, nếu đông nữa e ko thể nào biết được quân số (đã là 40 người), rồi xế - ôm nào đi với nhau, e muốn chu toàn mọi thứ, để mọi người có thể thật sự thoải mái, vui vẻ ở mức tối đa có thể. Nếu bạn nào muốn đến sớm, thì cứ tự nhiên tham quan HD, còn đoàn vẫn sẽ đúng lịch trình đi thôi, vì cũng có nhiều bạn ko thể sớm hơn. Cám ơn mọi người nhiều ạ.
Còn nữa ạ, đoàn chúng ta đi chung với nhau rồi, thì xin đừng gọi nhóm này, nhóm kia nữa (e hiểu là mọi người ko có ý đó, nó chỉ được tạo ra do quá trình đã cùng tham gia các chuyến đi với nhau, nhưng nên đóng cửa nói nhỏ nhau nghe thôi(NT)). Đừng tạo ra khoảng cách cho các bạn mới, hãy cùng tham gia chơi chung với nhau bất kì trò chơi, hoặc hoạt động khác mà BTC đã đề ra. Có thể mới là tinh thần của PHƯỢT.

trungcao
15-06-2010, 08:23
Thân gửi mọi người: mong các bác hiểu cho e, nếu đông nữa e ko thể nào biết được quân số (đã là 40 người), rồi xế - ôm nào đi với nhau, e muốn chu toàn mọi thứ, để mọi người có thể thật sự thoải mái, vui vẻ ở mức tối đa có thể. Nếu bạn nào muốn đến sớm, thì cứ tự nhiên tham quan HD, còn đoàn vẫn sẽ đúng lịch trình đi thôi, vì cũng có nhiều bạn ko thể sớm hơn. Cám ơn mọi người nhiều ạ.
Còn nữa ạ, đoàn chúng ta đi chung với nhau rồi, thì xin đừng gọi nhóm này, nhóm kia nữa (e hiểu là mọi người ko có ý đó, nó chỉ được tạo ra do quá trình đã cùng tham gia các chuyến đi với nhau, nhưng nên đóng cửa nói nhỏ nhau nghe thôi(NT)). Đừng tạo ra khoảng cách cho các bạn mới, hãy cùng tham gia chơi chung với nhau bất kì trò chơi, hoặc hoạt động khác mà BTC đã đề ra. Có thể mới là tinh thần của PHƯỢT.

Oài...cái avatar nhìn ghê quá...hé hé...
Vậy gút lại đi sớm là có những ai nhỉ? Cho mình cái contact fone đi, để tiện liên lạc!

vivi82
15-06-2010, 09:40
Vụ trái cây ăn trong vườn làm anh thấy lo lo! Vì giửa tuần này là mùng 5 tháng 5, trái cây đua nhau leo lên bàn thờ hết rồi. Không biết tới anh em mình thì........còn gì?
Nhóm Vivi82 ơi! Anh em mình đi sớm hơn có được không? Và tập trung trước giờ KH 30p để ràng buộc đồ( share đồ nếu cần). Thong thã đi ngắm cảnh và bắn phá.
Để em check với mọi người anh ạ

còn nữa ạ, đoàn chúng ta đi chung với nhau rồi, thì xin đừng gọi nhóm này, nhóm kia nữa (e hiểu là mọi người ko có ý đó, nó chỉ được tạo ra do quá trình đã cùng tham gia các chuyến đi với nhau, nhưng nên đóng cửa nói nhỏ nhau nghe thôi(NT)). Đừng tạo ra khoảng cách cho các bạn mới, hãy cùng tham gia chơi chung với nhau bất kì trò chơi, hoặc hoạt động khác mà BTC đã đề ra. Có thể mới là tinh thần của PHƯỢT.
Em cũng biết là mọi người hok có ý phân nhóm mà ^^, chẳng qua lúc đăng ký thì theo nhóm nên gọi zị cho dễ phân biệt thui ^^ từ từ cải thiện em

sututocxu1984
15-06-2010, 09:51
Cám ơn chị đã hiểu cho e. Hìhì:L

night_queen
15-06-2010, 10:04
Ah thế mà chị tưởng chuyến này vẫn còn nhận người vô tư, nên chi quảng cáo quá trời với bạn chị. Thế thì đành đi chuyến khác vậy. Ah còn vụ phân nhóm thật ra chị gọi vậy để các em dể quản lý hơn là riêng rẽ từng người, nhưng khi đi chơi thì đương nhiên chúng ta là một Group lớn và mạnh chớ không phải là nhóm chị chơi riêng hay có tính chia rẽ, như thế không tốt cũng chẳng vui gì cho mọi người, đặc biệt là mấy người bạn ham vui và thích giao lưu như tụi chị. Tính là chuyến đi này là kết thêm nhiều bạn mới cùng chí hướng du lịch mạo hiểm đó mà.
Thôi vây hẹn mọi người dịp khác.

trungcao
15-06-2010, 10:27
1. trungcao + ôm
2. Em Đen.. + chị ôm em nha! (và thêm 1 đệ nam 43 kg nữa được hông?

Còn ai nữa hem...mại zo...mại zo... Bé Vi82 có đi chung hem, lengkeng thì ***? Cho cái contact đi, kuden nè?

Vậy 2pm xuất phát. Gặp nhau tại Hàng Xanh, đi hướng Cát Lái. Hôm qua có nghe ku Wall nói, đi hướng Bò Cạp Vàng sẽ tránh được 1 đoạn đường xấu. Check trên Google Map thì ko thấy đường đi, để check tiếp. Nhưng trên tinh thần sẽ phượt đoạn này luôn...hê hê...

dara
15-06-2010, 10:45
Nếu anh Trung & kuden xuất phát sớm, tới HD contact với tụi em nhé, mình sẽ thám hiểm HD trước or phụ nhà sutu chuẩn bị mọi thứ...:)

kuden
15-06-2010, 10:49
Còn ai nữa hem...mại zo...mại zo... Bé Vi82 có đi chung hem, lengkeng thì ***? Cho cái contact đi, kuden nè?

Vậy 2pm xuất phát. Gặp nhau tại Hàng Xanh, đi hướng Cát Lái. Hôm qua có nghe ku Wall nói, đi hướng Bò Cạp Vàng sẽ tránh được 1 đoạn đường xấu. Check trên Google Map thì ko thấy đường đi, để check tiếp. Nhưng trên tinh thần sẽ phượt đoạn này luôn...hê hê...

em kuden 0912915159 (c) (c)

wall2711
15-06-2010, 11:18

@trungcao: haiza,em nói bác rồi, check trên Google map không thấy đoạn đường em nói đâu, em check rồi mà. ^^ Tình hình là em cũng đang xem coi "đồng bọn" của em thế nào, nếu được lại bám càng bác đi chung lúc trưa hôm đó, bác nhẩy?

trungcao
15-06-2010, 11:37
@trungcao: haiza,em nói bác rồi, check trên Google map không thấy đoạn đường em nói đâu, em check rồi mà. ^^ Tình hình là em cũng đang xem coi "đồng bọn" của em thế nào, nếu được lại bám càng bác đi chung lúc trưa hôm đó, bác nhẩy?

Check rồi ku, ko có con đường đó...cũng bọc ra lại đoạn Nhơn Trạch ah...Anyway, nếu ku confirm vậy thì...ale hấp...lên đường thôi...ku đi trước, anh theo sau...hà hà...

trungcao
15-06-2010, 11:39
Nếu anh Trung & kuden xuất phát sớm, tới HD contact với tụi em nhé, mình sẽ thám hiểm HD trước or phụ nhà sutu chuẩn bị mọi thứ...:)

OK. Cho mình cái contact fone đi. Tới đó sẽ alo....mà hổng biết tới trước hay sau band của Thao đấy...chỉ sợ...lạc đường...há há...

sututocxu1984
15-06-2010, 11:41
Nếu bạn nào đến sớm, cứ tham quan mọi thứ HD: ra chợ HD để hiểu đời sống của bà con, chợ họp chiều nên cứ tha hồ, trái cây, ăn uống...., hay cà phê đối diện với trường tiểu học HD cũng rất thoáng mát, ngon..., hay nếu có máu đầu tư thì tìm hiểu về các nhà máy, tình hình phát triển của HD để tương lai trở thành "ÔNG CHỦ, BÀ CHỦ", xã Hắc Dịch đang thu hút nhiều nhà đầu tư lắm, rất có tương lai đó ạh, nhào vô kiếm ăn....hì hì......

trungcao
15-06-2010, 12:27

Hehe...đã thấy con đường đó rồi. Ko gần hơn bao nhiêu, nhưng mới biết. Sẽ đi cung này luôn...hehe...

trungcao
15-06-2010, 13:15
Hehe...post cho mọi người nắm cung đường này luôn nè!

ĐÂY LÀ THÔNG TIN CHO CUNG ĐƯỜNG KHÁC NHÉ ANH EM!!!
Nếu xuất phát từ Cầu Sài Gòn, mọi người cứ đi bình thường.
- Qua phà Cát Lái - chạy qua cái chợ
- Qua cái cầu, rẽ phải - hướng Bò Cạp Vàng (TL 19).
Chạy 1 đoạn khoảng nhiêu km hok biết - nhưng tới điểm B này

https://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc3/hs292.snc3/28282_1207441604741_1789725225_415648_1860875_n.jp g"]http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc3/hs292.snc3/28282_1207441604741_1789725225_415648_1860875_n.jp g

Sau đó rẽ phải ngay tại điểm B này

http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc3/hs292.snc3/28282_1207441684743_1789725225_415649_448871_n.jpg"]http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc3/hs292.snc3/28282_1207441684743_1789725225_415649_448871_n.jpg

Mọi người thấy cái sợi chỉ - nhỏ xíu đó ko? Chạy theo đó - gần hết thì có ngã 3, rẽ phải cái nữa là ra QL51. Rồi - xong rồi đó. Phần còn lại là hên xui...hehe...

wall2711
15-06-2010, 13:32
Hehe...post cho mọi người nắm cung đường này luôn nè!

ĐÂY LÀ THÔNG TIN CHO CUNG ĐƯỜNG KHÁC NHÉ ANH EM!!!

Mọi người thấy cái sợi chỉ - nhỏ xíu đó ko? Chạy theo đó - gần hết thì có ngã 3, rẽ phải cái nữa là ra QL51. Rồi - xong rồi đó. Phần còn lại là hên xui...hehe...

@trungcao: hi, em không biết đúng không. Nhưng bác đi thì cho khéo, kẻo đi trước về sau thì đến Hắc Dịch gặp đàn em hơi khó ăn nói..^^ Chúc bác may mắn nhé.

alexandersamon
15-06-2010, 13:32
Hắc Dịch hot quá :) :) :)

trungcao
15-06-2010, 14:15
@trungcao: hi, em không biết đúng không. Nhưng bác đi thì cho khéo, kẻo đi trước về sau thì đến Hắc Dịch gặp đàn em hơi khó ăn nói..^^ Chúc bác may mắn nhé.

Chuyện nhỏ em chai! Quan trọng là đi thôi...còn chuyện đến thì...cứ từ từ sẽ đến...hihi...lo gì? Nhể!!!!

Mà nếu em "ngại"...dun worry... I can handle this by myself...hé hé...

EmHN
15-06-2010, 16:01
Chi sutu ơi
Bi giờ đang ký nữa có được không ạ?

helleagle
15-06-2010, 16:37

Chính xác là đường này đấy bác ah.... Con đường này em đi nhiều lần rồi... Nếu ko tìm ra đường thì hỏi người dân đường ra Nhơn Trạch, bà con chỉ cho nhá. Đường vắng, ít xe tải lớn, cảnh vật còn hoang vắng.

trungcao
15-06-2010, 16:43
Chính xác là đường này đấy bác ah.... Con đường này em đi nhiều lần rồi... Nếu ko tìm ra đường thì hỏi người dân đường ra Nhơn Trạch, bà con chỉ cho nhá. Đường vắng, ít xe tải lớn, cảnh vật còn hoang vắng.

Ok lah! Thank nhiều nhé! Đi về BR hoài nhưng ko biết đường này. Lần này đi cho biết luôn! Hehe..

trungcao
15-06-2010, 16:50

Hình như bác chỉ lộn rồi. Tr đang nói con đường khác mà. Đi bên Bò Cạp Vàng đó, thì chạy thẳng ra QL51 luôn, chứ đâu có quẹo vô Nhơn Trạch làm giề!!!

Đây, bác xem "con đường màu xanh" rồi confirm giùm mình cái nữa cho yên tâm nhé! Hé hé...!!!

https://www.upanh.com/uploaded.php?mode=view&id=tnhutx&ff

minhmio
15-06-2010, 17:14
Chị sư tử òi, chị update danh sách mới nhất của những anh chị em đi chuyến Hắc Dịch lại một lần nữa nhé. Nếu có luôn contact phone và Y!ID nữa thì tốt quá.

Của em này: minhmio - xế (016 9494 8689 - [email protected]) + Tân béo (ôm) là bạn của em.

Tks chị!

davidpham
15-06-2010, 17:27
Chị sư tử òi, chị update danh sách mới nhất của những anh chị em đi chuyến Hắc Dịch lại một lần nữa nhé. Nếu có luôn contact phone và Y!ID nữa thì tốt quá.

Của em này: minhmio - xế (016 9494 8689 - [email protected]) + Tân béo (ôm) là bạn của em.

Tks chị!

davidpham- xế 0918711150, [email protected], chưa có ôm !!!hihihihih

deny
15-06-2010, 18:10
Đường Trungcao chỉ không phải đường 19 đâu bạn, đường Trungcao nói là một cái đường nhỏ, băng qua ruộng, nó sẽ trổ ra QL 51 đoạn gần cây xăng, đường này không có xe tải nào chạy được.

Nhưng có lẽ Trungcao nhầm rồi, đường của Trung là vẫn đi bên ngoài, đi gần hết Nhơn Trạch qua khu CN luôn, tới ngã tư đèn xanh đỏ còn có 4km nữa là ra tới QL 51.

Mình hướng dẫn một con đường khác nhé, con đường mà helleagle nói tới: qua khỏi phà, chạy khoảng 4km, sẽ tới chợ Đại Phước, khúc đường trước chợ hơi xấu, đi thêm vài trăm met thì tới chợ cũ, qua cầu Phước Lý thì gặp ngay 1 cái ngã 3 cách cầu vài chục met thôi, đi thẳng sẽ về Nhơn Trạch, rẽ phải đi theo đường 19 sẽ vòng qua Nhơn Trạch, đi đường này sẽ ngang qua BCV mà không có qua trung tâm Nhơn Trạch, đoạn này xa hơn đường ngoài khoảng 20km, không có sửa chữa. Đi gần hết đoạn này, sẽ tới điểm B mà Trungcao đánh dấu đấy, đó là một cái ngã 3 nhỏ, nhưng ít người biết lắm.
Con đường màu xanh trên bản đồ đó

elnino1306
16-06-2010, 02:55
Còn đăng ký được k chị ơi, e đăng ký 1 xế nhé

trungcao
16-06-2010, 08:46
ĐÂY LÀ THÔNG TIN CHO CUNG ĐƯỜNG KHÁC NHÉ ANH EM!!! ĐỪNG QUAN TÂM CÁI ĐƯỜNG MÀU ĐỎ NHÉ!

https://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc3/hs292.snc3/28282_1207441604741_1789725225_415648_1860875_n.jp g"]http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc3/hs292.snc3/28282_1207441604741_1789725225_415648_1860875_n.jp g

Sau đó rẽ phải ngay tại điểm B này

http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc3/hs292.snc3/28282_1207441684743_1789725225_415649_448871_n.jpg"]http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc3/hs292.snc3/28282_1207441684743_1789725225_415649_448871_n.jpg

Đường Trungcao chỉ không phải đường 19 đâu bạn, đường Trungcao nói là một cái đường nhỏ, băng qua ruộng, nó sẽ trổ ra QL 51 đoạn gần cây xăng, đường này không có xe tải nào chạy được.

Nhưng có lẽ Trungcao nhầm rồi, đường của Trung là vẫn đi bên ngoài, đi gần hết Nhơn Trạch qua khu CN luôn, tới ngã tư đèn xanh đỏ còn có 4km nữa là ra tới QL 51.

Mình hướng dẫn một con đường khác nhé, con đường mà helleagle nói tới: qua khỏi phà, chạy khoảng 4km, sẽ tới chợ Đại Phước, khúc đường trước chợ hơi xấu, đi thêm vài trăm met thì tới chợ cũ, qua cầu Phước Lý thì gặp ngay 1 cái ngã 3 cách cầu vài chục met thôi, đi thẳng sẽ về Nhơn Trạch, rẽ phải đi theo đường 19 sẽ vòng qua Nhơn Trạch, đi đường này sẽ ngang qua BCV mà không có qua trung tâm Nhơn Trạch, đoạn này xa hơn đường ngoài khoảng 20km, không có sửa chữa. Đi gần hết đoạn này, sẽ tới điểm B mà Trungcao đánh dấu đấy, đó là một cái ngã 3 nhỏ, nhưng ít người biết lắm.

Hehe...chính xác đó...Tui sẽ đi con đường này mà... Bữa qua tìm cách up lại hình mà IT bên tui nó chặn rồi thì phải...*** bà...hehe...
Nhưng còn thắc mắc là...ko biết khi nào thì tới điểm B của tui đây??? :gun

wall2711
16-06-2010, 10:56

em biết con đường bác nói đang muốn nói tới, nhưng bác trungcao hình như cũng chưa hiểu hết ý em thì phải. Con đường các bác đang nói là con đường vòng (sau khi đi qua phà Cát Lái khoảng 3-4km thì rẽ tay phải) đi ngang qua KDL Bò Cạp Vàng, đến điểm B trên hình thì rẽ phải ra QL 51 (hoặc chạy thẳng thêm 1 đoạn nữa rẽ phải ngang qua KCN Nhơn Trạch, cũng ra QL51). Đường này thì ổn, tráng nhựa tốt và xe lớn hạn chế, nhưng khuyết điểm là đường xa.

@trungcao bác đến ngã ba mà em khoanh tròn màu đỏ thì khoan rẽ trái ngay, bác chạy thẳng thêm 1 đoạn khoảng 500-700m thì rẽ trái, sau đó rẽ phải đi tiếp, hơi vòng vèo chút, cẩn thận thì hỏi dân địa phương đường ra QL51 người ta chỉ cho bác (khi hỏi đường bác nhớ tươi cười nhé, chứ căng thẳng như bác thì người ta ko chỉ đâu :D). Không được thì chờ em đi chung, em dắt đường luôn cho nó lành bác nhé.hìhì...

trungcao
16-06-2010, 11:38
Cái này anh nghi lắm ah nha...vì ngay khúc đó, đi chút nữa sẽ gặp sông Thị Vải, mà theo anh biết thì chẳng có cây cầu nào đâu ta?...hehe...

deny
16-06-2010, 12:17
He he, Chiến Dịch Đen sẽ có 3 mũi tiến công, thời gian, địa điểm có thể chênh lệch nhau một chút vì có đường dài, đường ngắn nhưng cuối cùng 3 mũi giáp công tại Ủy Ban Nhân Dân Xã Hắc Dịch nghen bà con, đối diện Ủy ban xã là chuồng sư tử đó :D

- Mũi thứ nhất: Từ Vũng Tàu -> Hắc Dịch (khoảng 55km - cũng tương đương từ SG đi)
- Mũi thứ 2 là Từ SG nhưng đi theo đường 19 (đường vòng qua trung tâm Nhơn TRạch) và có lẽ phải bơi qua sông Thị Vải (theo như Trungcao) số km mũi này sẽ đi là khoảng 80km và mũi này sẽ xuất phát sớm và tới đích trước (nếu không bị lạc :D)
- Mũi thứ 3: tập trung tại cây xăng ở Hàng Xanh lúc 5h và đi theo hướng Nhơn Trạch bình thường (mũi này sẽ về đích sau cùng)

deny
16-06-2010, 12:19
Cái này anh nghi lắm ah nha...vì ngay khúc đó, đi chút nữa sẽ gặp sông Thị Vải, mà theo anh biết thì chẳng có cây cầu nào đâu ta?...hehe...
Đường này cũng chưa đi, nhưng chắc nó cặp theo bờ sông chứ băng qua sông mần chi. Nhìn trên bản đồ thấy băng ruộng đó, không biết trổ ra chỗ nào thôi ^^
Cứ thử đi trung ơi, có gì thì lâu hơn chút xíu vậy mà

trungcao
16-06-2010, 12:46
Đường này cũng chưa đi, nhưng chắc nó cặp theo bờ sông chứ băng qua sông mần chi. Nhìn trên bản đồ thấy băng ruộng đó, không biết trổ ra chỗ nào thôi ^^

Yeah, sure...deny! Chứ điểm đến thì cũng bình thường, quan trọng là đi bằng cách nào thôi!!! Hé hé...

wall2711
16-06-2010, 13:57
chỉ mình bác trungcao phải lội sông Thị Vải thôi bác ơi. ^^. đường em đi có những đoạn đường đất thì hơi hẹp thôi, chứ không phải "lội sông" như bác trungcao đâu ạh.^^

helleagle
16-06-2010, 16:20
Tiếc ghê nhỉ! Mấy ngày đó mình cùng bạn bè đi tìm "vắt" ở rừng Nam Cát Tiên (mùa mưa đến rồi mà). Không là mình lại ham hố bu theo mấy bạn rồi, nhà mình cũng cách đó ~10km nên kô cần ngủ lại nhà bạn tocxu... Chờ dịp khác vậy....

helleagle
16-06-2010, 16:22
em biết con đường bác nói đang muốn nói tới, nhưng bác trungcao hình như cũng chưa hiểu hết ý em thì phải. Con đường các bác đang nói là con đường vòng (sau khi đi qua phà Cát Lái khoảng 3-4km thì rẽ tay phải) đi ngang qua KDL Bò Cạp Vàng, đến điểm B trên hình thì rẽ phải ra QL 51 (hoặc chạy thẳng thêm 1 đoạn nữa rẽ phải ngang qua KCN Nhơn Trạch, cũng ra QL51). Đường này thì ổn, tráng nhựa tốt và xe lớn hạn chế, nhưng khuyết điểm là đường xa.

@trungcao bác đến ngã ba mà em khoanh tròn màu đỏ thì khoan rẽ trái ngay, bác chạy thẳng thêm 1 đoạn khoảng 500-700m thì rẽ trái, sau đó rẽ phải đi tiếp, hơi vòng vèo chút, cẩn thận thì hỏi dân địa phương đường ra QL51 người ta chỉ cho bác (khi hỏi đường bác nhớ tươi cười nhé, chứ căng thẳng như bác thì người ta ko chỉ đâu :D). Không được thì chờ em đi chung, em dắt đường luôn cho nó lành bác nhé.hìhì...
Đường này đi không quen dễ bị lạc lắm đó bác.... Lúc đó còn phiền phức hơn... Đường này tốt, nhưng khá vắng vẻ, nhiều ngã 3, ngã 4....

hi-speed
16-06-2010, 16:31
Các bác ui, thật ra nhìn bản đồ thấy khó tìm nhưng đường đi dễ ẹt hà.....cái chính là các bác cứ wa phà Cát Lái.... xong rùi thấy dòng người cuồn cuộn chạy về đâu, ta theo đó, đảm bảo tới đích lun.... hehehehhehe, nói đùa chứ các bác cử wa phà xong rồi hỏi người dân, với lại đường ra QL cũng chỉ có 1 đường duy nhất còn mấy đường lẻ kia thì vô thôn xóm nên đi thấy ngay sự khác biệt về độ đông dân (dân mình có truyền thống bám đường lấy mặt tiền mà) ..... đi đúng đường là ra tới 1 rừng cao su tươi mát, đề nghị các mem đừng động lòng mà dừng lại chụp hình liu nịm mà fí time nhưng nếu có nhu cầu xả nỗi bức bách thì ok .... nên nhớ là đừng mua trái cây đoạn đường này nha, bữa nọ em mua 1 wả mít về mà em thấy thương ...... wả mít wá chừng vì em tham ăn mít mà người ta lấy cây uýnh wả mít xanh tơi bời hoa lá làm cho em nó mềm mụp như mít chín cây, tới hồi bổ ra thì có đúng 3 múi xực được ...... vị chi 3 múi tương đương 50k... hehehehhehe

trungcao
16-06-2010, 17:43
Ah, bà con đi sớm thì cũng đừng thấy đường vắng mà thoải mái...xiết ga nhé! Nhất là đoạn rừng cao su đó! "Anh hùng núp" ko hà! Nó bắn tốc độ, đến ra tới Nhơn Trạch mới bắt lận đó...Chú ý! Chú ý!!!!

vivi82
16-06-2010, 18:17
bác đến ngã ba mà em khoanh tròn màu đỏ thì khoan rẽ trái ngay, bác chạy thẳng thêm 1 đoạn khoảng 500-700m thì rẽ trái, sau đó rẽ phải đi tiếp, hơi vòng vèo chút, cẩn thận thì hỏi dân địa phương đường ra QL51 người ta chỉ cho bác (khi hỏi đường bác nhớ tươi cười nhé, chứ căng thẳng như bác thì người ta ko chỉ đâu :D). Không được thì chờ em đi chung, em dắt đường luôn cho nó lành bác nhé.hìhì...
Cái này đúng nè :D thấy bác trungcao post bài mà cứ bé cái nhầm, nghĩ bác cũng vui tính xuề xòa xí xóa lắm, gặp mới biết bác rất ư là nghiêm túc nghiêm trang nghiêm chỉnh nghiêm nghị ........:D

sututocxu1984
16-06-2010, 21:56
Thể theo yêu cầu của bà con cô bác, sutu xin đăng lại danh sách các bạn tham gia chuyến đi Hắc Dịch nha:
1. Mr Thành (deny) + Ms Kim Chi (buonho)
2. Mr Anh Tuấn (lido1995) + Ms Hoa (sun_flower)
3. Mr Thịnh (kakathịnh) + Ms Vi (vivi82)
4. Mr Tùng (lengkeng1mình) + Ms Hồng Trang (hongtrang)
5. Mr (Minhng) + Ms Phương Hoàng (phương Hoàng)
6. Mr Lam (ng_lm) + Ms Hóa
7. Mr Trung (trungcao) + bạn
8. Mr Giang (davidphạm) + Ms Huyền
9. Mr Long (nhỏ) + Mr Châu
10. Mr Thịnh + Ms Thảo (sututocxu1984)
11. Mr Đức + Ms Lý (j.soc_con)
12. Mr Hoàng + Ms Vân (bé gấu)
13.Mr Ken ( kenryvo) + Ms Quỳnh ( echxanha4)
14. Mr Dương Anh Tuấn (crazy1985) + Ms Tý (small tiger)
15. Mr Trí (hi-speed) + Mr Tiến Dũng (lethangmu)
16. Mr Chinh (dara) + bạn
17. Mr Tiến (lactamha)
18. Mr Tân béo + Ms Minh (minhmio)
19. Mr Hoàng + Ms Thảo Trang
20. Mr Long (phanvietbang) + Ms Tùng

Vì chưa được sự cho phép của mọi người nên sutu ko thể viết số điện thoại và YM lên đây được, mong mọi người thông cảm. Mình đã cho xế - ôm từng cặp một liên lạc với nhau rồi, còn nếu bạn nào có nhu cầu muốn xin số ai thì lúc gặp nhau tại điểm xuất phát xin luôn nhé, hoặc cứ hê lên: bạn ơi, bạn à, cho mình số fone đi, để dễ liên lạc, hoặc mình cần trao đổi thông tin với bạn, hay mình thấy bạn dễ thương wá, handsome wá, định mời bạn đi uống nước, cà phê:))
Thông báo với mọi người tin vui: theo như hôm off thì đoàn chúng ta sẽ chia nhóm ra để vào vườn trái cây ( vì sợ cày nát vườn của người ta), nhưng thông tin mới nhận được từ Hắc Dịch thì đoàn chúng ta sẽ cùng đi chung với nhau luôn, có 1 vườn sẽ bao thầu hết luôn.
Tớ chẳng biết post cái này lên có ích ko nữa, đây là những bài hát sinh hoạt tập thể, sẽ dùng trong buổi tối t7 giao lưu với nhau, chắc là nhiều người biết rồi, nhưng kệ, chắc cũng chẳng thừa đâu, biết đâu trong sinh nhật Phượt lên 4 cũng cần dùng tới nhỉ;)

sututocxu1984
16-06-2010, 21:59
CHÀO NGƯỜI BẠN MỚI ĐẾN
Chào người bạn mới đến, góp thêm một niềm vui. Chào nụ cười dễ mến, góp thêm cho cuộc đời. Đến đây vui đến đây chơi là bài ca muôn màu muôn sắc. Đến đây chơi đến đây vui là bài ca thắm thiết tình người.
LÀM QUEN
Này anh bạn tên chi cho tôi xin làm quen với nào. Mời tay bạn cầm tay tôi, đôi tay ta làm nên nhịp cầu. Nói tên lên bạn thêm gần thêm thân, hát ca vui đùa quen nhiều quen thân.
NỤ CƯỜI HỒNG

Nụ cười hồng, ta trao nhau như khúc hát cho bao lời thiết tha. Nụ cười hồng ta trao nhau như ánh sáng muôn ngàn vì sao. Trên môi như hoa tươi nở từng ngày trong những yêu thương. Trên môi hoa xinh xinh, nụ cười hồng mãi mãi trao nhau.
HỌP MẶT

Buổi họp mặt hôm nay sao vui quá. Buổi họp mặt hôm nay sao quá vui. Anh (em) ơi! Anh (em )đi về đâu? Nhớ nhé bắt cho nhịp cầu.
NÀO VỀ ĐÂY

Nào về đây ta họp Đoàn cùng nhau. Cuộc đời vui thú có lúc nào thảnh thơi. Anh với tôi ta cùng sống vui cho trọn ngày. Rồi mai này chúng ta lại gặp nhau.
ANH EM TA VỀ

Anh em ta về cùng nhau ta sum họp nè ... 1 2 3 4 5
Anh em ta về cùng nhau ta sum họp nè ... 5 4 3 2 1
1 đều chân bước nhé
2 quay nhìn nhau đi
3 cầm tay chắc nhé, không muốn ai chia lìa
4 nhớ rằng chúng ta bốn bể anh em một nhà
5 giữ mãi tình này trong câu ca.
BỐN PHƯƠNG TRỜI

Bốn phương trời ta về đây chung vui,
Không phân chia giọng nói tiếng cười.
Cùng nắm tay ta kết đoàn thân ái,
Ta trao nhau những gì thiết tha.
Ta trao nhau những gì mến thương ...

Mai chia tay bạn ơi có nhớ, nhớ từng nụ cười ánh mắt thân quen. Mai đi xa bạn ơi có nhớ, nhớ từng kỷ niệm tình bạn hôm nay. Mai chia tay lòng tôi vẫn nhớ, nhớ lúc bên nhau nhớ kỷ niệm thân trao, nhớ lúc chia tay nhớ tiếng cười thân quen, mai xa rồi tình đọng lại nơi đây

Kìa Nhìn Xem
Kìa nhìn xem trên kia có cái con chi to ghê
Trông to lớn như xe hơi
Ðang lăn bánh xe đi chơi
À thì ra con voi! Thế mà cứ nghĩ ngợi hoài
Ðằng sau nó mang một cái đuôi
Và một cái đuôi (vòi) đàng đầu.

Vòng tròn
Vòng tròn có một cái tâm , cái tâm ở giữa vòng tròn. Đi sao cho đều cho khéo, vòng tròn đừng méo đừng vuông.
Đi một vòng, đi thật nhanh , ta bước đi cho đều 1 2 3 4 – 4 3 2 1.
Lui một vòng, lui thật nhanh , ta bước lui cho đều 1 2 3 4 – 4 3 2 1.
Vô một vòng, vô thật nhanh , ta bước vô cho đều 1 2 3 4 - 4 3 2 1.
Ra một vòng, ra thật nhanh , ta bước ra cho đều 1 2 3 4 – 4 3 2 1.
Xoay một vòng, xoay thật nhanh, ta cứ xoay cho đều 1 2 3 4 – 4 3 2 1.

Vui ca lên
Vui ca lên nào, vui ca lên nào. Vui ca lên chúng ta cùng ca. Ca nào, ca nào ta hát cho to và hay. Ca nào, ca nào ta hát cho to và hay. Vui ca lên nào , vui ca lên nào. Vui ca lên đời ta sung sướng.

Vui là vui
Vui là vui là vui chúng mình vui nhiều.
Vui là vui là vui chúng mình vui quá.
Vui là vui là vui chúng mình vui nhiều.
Vui là vui là vui chúng mình quá vui.

Hay ghê
Hay là hay quá, hay là hay ghê, hay không chỗ nào chê hết.
Hay là hay quá, hay là hay ghê, hay không chê chỗ nào.

Hoan hô anh này
Hoan hô anh này một cái hoan hô anh này. Nào chúng mình hoan hô nào chúng mình hoan hô nào ta hoan hô.

Chịu chơi
Chịu chơi chịu chơi chịu chơi sức mấy mà buồn
Chịu chơi chịu chơi chịu chơi sức mấy mà buồn.
Buồn là cù lần, không buồn là chịu chơi.

Đi xe lửa
Nào mời anh lên tàu lửa chúng mình đi. Đi đi khắp nơi mà không thích sao ?
Nào mời anh lên tàu lửa chúng mình đi. Đi đi khắp nơi mà không tốn tiền.

Thi nhau đi bộ
Một cây số mỏi chân rồi, đường còn xa lắm không? Một cây số mỏi chân rồi , tội nghiệp quá đôi giầy.(1,2)
Hai cây số mỏi chân rồi , đường còn xa lắm không? Hai cây số mỏi chân rồi, tội nghiệp quá đôi giầy. (1,2,3,4,….10)

Ta hát to hát nhỏ
Ta hát to hát nhỏ nhò nho. Rồi mình ngồi kể chuyện cho nhau nghe. Ô ố ồ, ô ố ồ , ta vui ta hát , hát cho vui đời ta.

Liên khúc từ 1 đến 4
Một con vịt xòe ra hai cái cánh, nó kêu rằng :quác quác quác, quạc quạc quạc. Gặp hồ nước nó bì bà bì bõm, lúc lên bờ vẫy cái cánh cho khô.(1,2)

Hai con thằn lằn con đùa nhau cắn nhau đứt đuôi, cha thằn lằn buồn thiu gọi chúng đến mới mắng cho. Hai con thằn lằn con đuôi thì to nhưng đã cụt rồi. ôi đớn đau quá trời chúng khóc la tơi bời. (1,2,3)

Ba thương con vì con giống mẹ, mẹ thương con vì con giống ba, cả nhà ta cùng thương yêu nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười. (1,2,3,4)

Ra mà xem
Ơ, này anh em ơi !...
Ra đây mà xem, con gì nó ngồi trong góc, nó đưa cái lưng ra ngoài ấy là con cóc,con cóc, con cóc nó ngồi trong góc, nó xoay cái lưng ra ngoài đó là cóc con.
Ra đây mà xem, con gì nó ngồi trong xó, nó đưa cái tai ra ngoài ấy là con chó, con chó, con chó nó ngồi nó ngó, nó đưa cái lưng ra ngoài ấy là chó con.

Ta ca ta hát
Tang tang tang tình tang tính. Ta ca ta hát vang lên , hát lên cho đời tươi thắm hát lên cho quên nhọc nhằn. Cùng nhau ta ca hát lên cho át tiếng chim trong rừng. Cho tiếng suối reo phải ngừng, cho rừng xanh đón chờ ta. La la la.

Đôi tay
Đôi tay trên vai chúng ta bước đều.
Tay ta giơ lên cao giúp ta thấu hiểu.
Tay ta đặt trên mình nhận ta hèn yếu.
Tay ta hướng về tay kết đòan tình thương yêu.

Đường đi không khó
Đường đi khó, không khó vì ngăn sông cách núi. Nhưng khó vì lòng người ngại núi e sông.
Anh em ta ơi! Đường trường còn dài, còn nhiều trở ngại , còn nhiều gian khó.
Anh em ta ơi! Kiên gan, kiên tâm, quyết tâm vượt qua.

Con voi
Kìa nhìn xem trên kia có cái con chi to ghê. Trông cao lớn như xe hơi, đang lăn bánh xe đi chơi. À, thì ra con voi. Như vậy mà nghĩ ngợi hoài, đằng sau nó mang một cái đuôi và một cái vòi trên đầu.

Quây quần
Cùng quây quần ta vui vui vui.
Ta hát với nhau chơi chơi chơi.
Rồi lên tiếng vui cười cười cười.
Làm vui thú bao người người người.

Bài ca tạm biệt
Gặp nhau đây rồi chia tay, ngày vàng như đã vụt qua trong phút giây.
Niềm hăng say, còn chưa phai, đường trường sông núi hẹn mai ta sum vầy, đường trường sông núi hẹn mai ta sum vầy.

Múa vui
Cùng nhau múa xung quanh vòng, cùng nhau múa cùng vui.
Cùng nhau múa xung quanh vòng, vui cùng vui múa đều.
Nắm tay nhau, bắt tay nhau, vui cùng vui múa vui.
Nắm tay nhau, bắt tay nhau, vui cùng vui múa đều.

Nối vòng tay lớn
Rừng núi dang tay nối lại biển xa. Ta đi vòng tay lớn mãi để nối sơn hà. Mặt đất bao la anh em ta về. Gặp nhau mừng như bão cát quay cuồng trời rộng. Bàn tay ta nắm nối tròn một vòng việt nam.
Cờ nối gió đêm vui nối ngày. Dòng máu nối con tim đồng loại. Dựng tình người trong ngày mới. Thành phố nỗi thôn xa vời vợi. Người chết nối linh thiêng vào đời. Và nụ cười nở trên môi.
Từ bắc vô nam nối lại biển xa. Ta đi từ đồng hoang vu vượt hết núi đồi. Vượt thác cheo leo, tay ta vượt đèo từ quê nghèo ra phố lớn nắm tay nối liền. Biển xanh sông gấm, nối liền một vòng tử sinh.

Gần nhau.
Đk: Gần nhau, trao cho nhau, tin yêu tình loài người. Gần nhau, trao cho nhau, tin yêu đừng gian dối. Gần nhau, trao cho nhau ánh mắt nhân loại này. Tình yêu, trao cho nhau, xây đắp trên tình người.
Cho dù, rừng thay lá xanh đi. Cho dù, bỉên cạn nước bao la. Ta vẫn yêu thương nhau, mãi mãi. Gần nhau…

Không ai là một hòn đảo
Tôi chỉ thực sự là người nếu tôi sống với anh em tôi, đâu phải ai xa lạ mà là người đang đứng bên tôi. Thế giới này không ai là một hòn đảo, vườn hoa này, không có loài hoa lạc loài.

Nét đẹp
Cuộc đời quanh ta có biết bao là nét đẹp. Là lòng bao dung hy sinh, là tình yêu thương. Nét đẹp quanh ta có lúc là một nụ cười, một cái bắt tay, một lời hỏi thăm. Bạn ơi xin hãy góp những nét đẹp cho đời, và biết khám phá hết những nét đẹp trong đời.

Gồ ghê
Gồ ghê, gồ ghê, gồ ghê khen anh hai một cái bà con ơi.
Gồ ghê, gồ ghê, gồ ghê vỗ tay khen anh hai một chầu.

Lên đường
Này bạn ơi mau lên gieo bước hành trình. Dòng thời gian đi nhanh chẳng biết dừng chân. đừng phân vân bi quan sẽ làm tất cả mụôn màng, cuộc sống quanh ta luôn vội vã. Nào bạn mau xua đi những tiếng thở than. Làm việc đi vui lên với cả nhiệt tâm, từ đôi tay hôm nay hoang địa sẽ thành ruộng đồng và lúa lên xanh cả trời hồng.
ĐK: Nào mau, lên đường khi trời còn sáng bạn ơi, cùng nhau bắt đầu để cùng gặt hái xanh tươi.
Cùng thời gian ta đi đến cuối đường dài, bằng hành trang yêu thương tin tưởng ngày mai, vì trong tim ta luôn sáng ngời ánh lửa mặt trời đời sẽ thôi âm u mù tối. Dù trong ta bao nhiêu yếu đuối nhỏ nhoi, bằnh khiêm nhu kiên tâm thẳng tiến bạn ơi. Đời đẹp hơn vui hơn khi mình chấp nhận cùng người, cộng góp chung xây muôn nụ cười.

echxanha4
16-06-2010, 23:06
: sis Xù :ặc!! sis ơi, học hoài không nhớ, chắc phải in ra mang theo quá :D
ah , em muốn đi cùng với nhóm 2pm thì liên hệ với anh chị nào hả sis? nhóm đầu tiên đi gồm những ai, các anh chị ơii
chốt lại danh sách nhóm đi lúc 2pm và 5pm để mọi người tiện theo dõi nhé!!

lengkeng1minh
17-06-2010, 06:10
Sututocxu ơi! Lần sau chỉ post nick thôi nhe( không nên đưa tên thật trên này), bạn nào chưa có nick thì mới đưa tên thật ra.
Hongtrang113 đã đổi nick rồi Sututocxu ơi!

dara
17-06-2010, 08:18
Xin đính chính chút xíu : Iem là "Ms." chứ hok phải là "Mr." :D

hi-speed
17-06-2010, 08:24
Trời ạ......số fone của em nè : 0909.020.429 - 0902.975.887, em tên Đức Trí, ym là quoctrung_vn20052yahoo.com, em sẽ xuất fát từ VT..........em nghĩ cũng chả có gì mà pí mật dữ vậy đâu, chị nào thích làm cặp đôi với em thì em welcome lắm lắm ạ............. vì em nghĩ là mình cứ chân thật, cơi mở với mọi người để không khí được mái thoải............. với lại sau đó lỡ mem nữ nào cũng CỞI MỞ với em thì sao ........... hị........hị.........hị......... hên xui nha

davidpham
17-06-2010, 08:56
Trời ạ......số fone của em nè : 0909.020.429 - 0902.975.887, em tên Đức Trí, ym là quoctrung_vn20052yahoo.com, em sẽ xuất fát từ VT..........em nghĩ cũng chả có gì mà pí mật dữ vậy đâu, chị nào thích làm cặp đôi với em thì em welcome lắm lắm ạ.............

anh Hi-Speed vui tính ghê, còn chuyến đi Fan thì anh sao nhỉ ???

hi-speed
17-06-2010, 09:42
David cóp pơ fiu......xí lộn, davidpham ui, bữa mọi người off và kết wả thế nào nhẩy ? cho anh ngày giờ chính xác để con ba xạo với ông xếp là bạn gái năm xưa của em bị chấn thương sọ não khi đập đầu vào gối vì nghe tin em đi chơi phuợt với mem nữ, ngủ đêm ở Hắc Dịch..... may ra ổng cho đi được mấy ngày hehehehehehehe

lengkeng1minh
17-06-2010, 10:10
Nếu xuất phát lúc 17g thì khi vào khu vực KCN Nhơn Trạch sẻ gặp CN tan ca, lúc này chắc đường đông lắm. Vậy chúng ta nên chạy chậm và đề phòng TNGT nhe vì CN chạy ẩu lắm và hay ỷ đông "ép" yếu lắm.
Nhớ chuẩn bị dây ràng đồ nhe mọi người.

minhmio
17-06-2010, 10:31
Lịch của mio như thế này: 12h thứ 7 đi làm ra, 12h45 đón bạn Tân béo, 13h đi hội thảo du học ở ĐHKHXHNV, hội thảo xong (cũng chưa biết mấy giờ, em đoán chừng 2 tiếng maximum thôi) rồi 2 đứa em cứ túc tắc đi xuống Hắc Dịch thôi. Giữa đường thích chỗ nào thì tạt chỗ đấy. Em thông báo để mũi tiến công thứ 3 (khởi hành lúc 5.00pm) khỏi tìm kiếm em ợ. Có pác nào đi chung với em thì cứ hú hí nhé.

Ghi chú nhé: Bạn Tân béo của em là MC đấy các pác ợ, cậu này tếu lắm cơ, các pác cứ gọi là cười đau cả bụng.

kuden
17-06-2010, 11:51
Gửi các bạn,
Theo như kế hoạch thì kuden chỉ là người dẫn đường dùm các bạn đi từ 2hpm.
Các bạn nào đi thì 2hpm tập trung tại cây xăng hàng xanh. Xuống đó mình sẽ liên hệ nhóm từ VT rồi tung tăng. Sau đó khi chơi và đến khoảng hơn 6h là mình chạy về nhà.

Hiện tại đen chưa thấy bạn nào liên hệ mình ngoại trừ Echxanha4.
Các bạn confirm sớm để mình chuẩn bị. TH không có ai thì mình sẽ về sớm 12h pm. Và hẹn các bạn dịp khac :)
kendu. :D 0912915159

hi-speed
17-06-2010, 12:54
Nếu xuất phát lúc 17g thì khi vào khu vực KCN Nhơn Trạch sẻ gặp CN tan ca, lúc này chắc đường đông lắm. Vậy chúng ta nên chạy chậm và đề phòng TNGT nhe vì CN chạy ẩu lắm và hay ỷ đông "ép" yếu lắm.
Nhớ chuẩn bị dây ràng đồ nhe mọi người.

Anh Lengkeng xà beng ui........anh tâm đi, nếu gặp cn tan ca thì đờn bà con gái đổ ra đầy đường, xe gì cũng fải từ từ mà chạy hết á ...... mà hum đó anh ăn m85c vừa vừa thui nha, kẻo nhìn fong cách bụi của anh mà các cô cn fi theo đòi làm ôm cho mà xem, em bị mấy lần rồi đó, tống 3, tống 4 luôn, bị đồi núi đè dẹp lép cả hàng hóa của em luôn đó........ sướng đâu chả thấy, chỉ thấy bị đè như vậy nên em hãi, không dám lấy vợ nữa ạ............

dara
17-06-2010, 13:29
OK. Cho mình cái contact fone đi. Tới đó sẽ alo....mà hổng biết tới trước hay sau band của Thao đấy...chỉ sợ...lạc đường...há há...

Bác Trung contact theo số của Mr. Hi-speed nhé, vì nhóm đi chung mờ...:)

lengkeng1minh
17-06-2010, 14:31
HA ha ha..... Mình mà chở Mossa chắc người ta tưỡng bố chở con gái đi đâu? Mắc công lắm chàng chạy theo xin chở dùm hay nhận mình làm bố vợ quá!

echxanha4
17-06-2010, 16:49
Trời ạ......số fone của em nè : 0909.020.429 - 0902.975.887, em tên Đức Trí, ym là quoctrung_vn20052yahoo.com, em sẽ xuất fát từ VT..........em nghĩ cũng chả có gì mà pí mật dữ vậy đâu, chị nào thích làm cặp đôi với em thì em welcome lắm lắm ạ............. vì em nghĩ là mình cứ chân thật, cơi mở với mọi người để không khí được mái thoải............. với lại sau đó lỡ mem nữ nào cũng CỞI MỞ với em thì sao ........... hị........hị.........hị......... hên xui nha

em nghe nói ở Vũng Tàu - tiệm bánh Trung Sơn nằm ở góc đường BA CU có món bánh bông lan nhân hột vịt muối ngon lắm đúng không anh 2!

nguyenthanhhiep
17-06-2010, 17:45
Mình bận việc nên không đi được, bạn chọn người khác thế vào dùm.thanks.Mr Sang.

trungcao
17-06-2010, 20:14
: sis Xù :ặc!! sis ơi, học hoài không nhớ, chắc phải in ra mang theo quá :D
ah , em muốn đi cùng với nhóm 2pm thì liên hệ với anh chị nào hả sis? nhóm đầu tiên đi gồm những ai, các anh chị ơii
chốt lại danh sách nhóm đi lúc 2pm và 5pm để mọi người tiện theo dõi nhé!!

Rồi, liên lạc với anh đây! 0983995049.( Trung ). Xuất phát lúc 2h, tại cây xăng hàng Xanh nhé! Tuy nhiên, anh sẽ phượt đường khác, có thể "gian nan" đấy...hé hé... Welcome...!!!

trungcao
17-06-2010, 20:18
Gửi các bạn,
Theo như kế hoạch thì kuden chỉ là người dẫn đường dùm các bạn đi từ 2hpm.
Các bạn nào đi thì 2hpm tập trung tại cây xăng hàng xanh. Xuống đó mình sẽ liên hệ nhóm từ VT rồi tung tăng. Sau đó khi chơi và đến khoảng hơn 6h là mình chạy về nhà.

Hiện tại đen chưa thấy bạn nào liên hệ mình ngoại trừ Echxanha4.
Các bạn confirm sớm để mình chuẩn bị. TH không có ai thì mình sẽ về sớm 12h pm. Và hẹn các bạn dịp khac :)
kendu. :D 0912915159

Oki, ko sao đâu ku! Tụi này tự đi cũng đc mà... Đi thì sẽ đến thôi... quan trọng là đến lúc nào và...đến đâu thôi!!! Hé hé....!!!!

Dara ơi, cho cái số fone đi. Bữa đó cứ gặp nhau tại hàng Xanh rồi hú tiếng...lên đường...dễ ợt mà lị!!!

trungcao
17-06-2010, 20:21
Cái này đúng nè :D thấy bác trungcao post bài mà cứ bé cái nhầm, nghĩ bác cũng vui tính xuề xòa xí xóa lắm, gặp mới biết bác rất ư là nghiêm túc nghiêm trang nghiêm chỉnh nghiêm nghị ........:D

Spam tí!!!:D

Thôi, cho anh xin...đừng có bác bác cháu cháu nữa...mắc công sau này phải đổi xưng hô nữa...cứ kêu...ANH-EM đi cho nó ngọt...BÁC nhé!!!=))

hi-speed
18-06-2010, 08:04
em nghe nói ở Vũng Tàu - tiệm bánh Trung Sơn nằm ở góc đường BA CU có món bánh bông lan nhân hột vịt muối ngon lắm đúng không anh 2!

Em có muốn ănbánh này không thì bảo.........hay tới bữa đó anh mua riêng cho em nghen..........xì pam tý..........

Tối hum nay team VT sẽ ofline để phân công xế - ôm, sau đó sẽ thông báo rõ ràng địa điểm & t.gian tập kết, có thể là chờ nhóm SG hoặc cũng có thể là chui vô nhà sutu lun để ăn vụng

sututocxu1984
18-06-2010, 08:23
Em có muốn ănbánh này không thì bảo.........hay tới bữa đó anh mua riêng cho em nghen..........xì pam tý..........

Tối hum nay team VT sẽ ofline để phân công xế - ôm, sau đó sẽ thông báo rõ ràng địa điểm & t.gian tập kết, có thể là chờ nhóm SG hoặc cũng có thể là chui vô nhà sutu lun để ăn vụng

Sutu phải công nhận là các thành viên VT có tâm hồn ăn uống ghê ta, lúc nào cũng hăm he ăn vụng, mà chẳng thấy phụ dọn dẹp, nấu nướng gì cả, mà có giúp là giúp cho no cái bụng ko à (heeeeeee), nhất là bác hi-speed dẫn đầu, tiếp theo là chị dara, đúng là tốc độ với ra đa, dò tìm nhanh, tiêu diệt gọn

Nghe bác hi-speed thèm ăn mít, nên sutu sẽ mời bác ăn mít no say luôn, nhưng nhớ có mua bánh dùm echxanh thì biếu sutu một phần luôn bác nhỉ? Thanks in advance:D

trungcao
18-06-2010, 08:55
Vậy Tr xin cập nhật nhóm 1, xuất phát lúc 2h, tại cây xăng Hàng Xanh nhé.

1. Trung + ôm
2. Dara +...
3. Echxanh +...
4. Đenku+...

Có ai bổ sung, chỉnh sữa gì hem?

Số fone của Tr là: 0983995049.

echxanha4
18-06-2010, 09:53
@Hi speed : oh thế hay quá, anh mua cho em , mọi người ganh tị ấy :)) thôi hay mua cho cả bọn thử đặc sản luôn nhá..hí hí :D

deny
18-06-2010, 10:14
Vậy Tr xin cập nhật nhóm 1, xuất phát lúc 2h, tại cây xăng Hàng Xanh nhé.

1. Trung + ôm
2. Dara +...
3. Echxanh +...
4. Đenku+...

Có ai bổ sung, chỉnh sữa gì hem?

Có đây.
1- Theo mình biết thì Dara đang ở VT và sẽ đi với bạn + hi-speed + lethangmu (đó là nhóm 1 xuất phát từ VT)

2- Partner của echxanha4 là Ken hôm qua đá banh bị trặc chân, băng bột nên không tham gia đi HD đc, do đó đã cử Partner mới cho ếch xa nhà, vì vậy ếch xa nhà sẽ đi chuyến 5h cùng partner.

3- Nếu các thành viên còn lại không ai có ý kiến gì thì vẫn cứ đúng 17h tập trung tại cây xăng gần ngã tư Hàng Xanh nha (còn những bạn theo dõi topic này, muốn đi lúc 2h, hãy nhanh chóng liên hệ với Trungcao hay kuden và cập nhật vào danh sách 2h để mọi người chuyến 5h biết là đã đi rồi, nếu không lúc đó sẽ rối lên đó) Ngoài ra có ai đi VT chơi từ sáng, rồi chiều mới về HD thì cũng tự đi luôn, các bạn cứ tự túc hết nha, có sdt của Sutu rồi đó, có gì thì cứ chủ động điện là xong :D

trungcao
18-06-2010, 10:28
Rùi...vậy trưa mai, nhóm 1 - đi lúc 2h sẽ có 1 xế + 1 ôm...he he...the same as it was...haha...

dara
18-06-2010, 10:51
Sutu phải công nhận là các thành viên VT có tâm hồn ăn uống ghê ta, lúc nào cũng hăm he ăn vụng, mà chẳng thấy phụ dọn dẹp, nấu nướng gì cả, mà có giúp là giúp cho no cái bụng ko à (heeeeeee), nhất là bác hi-speed dẫn đầu, tiếp theo là chị dara, đúng là tốc độ với ra đa, dò tìm nhanh, tiêu diệt gọn

Nghe bác hi-speed thèm ăn mít, nên sutu sẽ mời bác ăn mít no say luôn, nhưng nhớ có mua bánh dùm echxanh thì biếu sutu một phần luôn bác nhỉ? Thanks in advance:D

Em ơi, ông bà ta nói "có thực mới vực được đạo" mờ...:D

dara
18-06-2010, 10:58
Dara ơi, cho cái số fone đi. Bữa đó cứ gặp nhau tại hàng Xanh rồi hú tiếng...lên đường...dễ ợt mà lị!!![/QUOTE]

Em là em cũng muốn "băng rừng, lội suối, qua ruộng " với bác lắm, nhưng khổ nỗi em lại xuất phát từ Vt ạh...:D

echxanha4
18-06-2010, 16:33
oái, iem là ếch xanh - echxanha4 , chú không phải ếch xa nhà =.=!

hi-speed
18-06-2010, 16:48
@Hi speed : oh thế hay quá, anh mua cho em , mọi người ganh tị ấy :)) thôi hay mua cho cả bọn thử đặc sản luôn nhá..hí hí :D

Ok em.........hứa là sẽ có

lengkeng1minh
18-06-2010, 21:42
Mình cũng biết tiệm bánh ấy, nếu từ bãi trước theo đường Ba Cu đi vào thì nó bên tay phải, lúc trước mình hay mua bánh patesô ở đó. Nhưng bánh ngon là bánh tiêu có nhân đậu xanh được bán bởi 1 xe đẩy gần chợ Vũng Tàu củ. Chỉ bán vào buổi chiều.
Tóc Xù ơi! He he he...Bửa tối ở nhà em nhớ cho bọn anh ăn rau sống nhiều nhiều nhe!

Buonho
18-06-2010, 21:47
Anh lengkeng ơi, có 1 cái WC ah, ăn rau sống nhiều nhiều rùi sau đó...uýnh nhau chết :D :D :D

ng_lm
18-06-2010, 21:48
Mình thấy bản đồ này là dễ đi nhất đây, có 2 cách đi, tham khảo đi mấy bác:
- xuống cầu sai gon vẹo vào cát lái > đi thẳng > qua phà > đi thẳng > qua 1 cầu nhỏ > đi thẳng > đến ngã 3 vẹo phải ( đối diện là trại quân đội - đừng đi thẳng nữa ) > sau khi vẹo phải > đi thẳng > đi hết đường > vẹo trái > đi thẳng > gặp rừng cao su > đi thẳng hướng về khu công nghiệp nhơn trạch ( không biết thì hỏi trước khi vẹo nha ) > cứ đi thẳng > sẽ ra quốc lộ 51 > vẹo phải > đi thẳng thẳng thẳng > vũng tàu

- hoặc đi từ cầu thủ thiêm > qua cầu rồi > vẹo trái > đi thẳng > gặp nguyễn thị định > vẹo phải > đi thẳng đến phà cát lái > qua phà ....

minhmio
18-06-2010, 22:30
Em thông báo lại cho mọi người ạ: em không đi nhóm 2 giờ với anh trungcao, và cũng không đi cùng với nhóm lúc 5 giờ với chị sutu và anh deny. Em đi giờ lửng lơ con cá vàng, hơn 3 giờ. Các anh chị không phải chờ em đâu ợ. :D

Mossa
18-06-2010, 22:41
HA ha ha..... Mình mà chở Mossa chắc người ta tưỡng bố chở con gái đi đâu? Mắc công lắm chàng chạy theo xin chở dùm hay nhận mình làm bố vợ quá!

Anh thiệt là khéo tưởng tượng. :D

Anh LK chở em, chắc là anh biết đường rồi? Em bửa giờ, có đọc topic nhưng không rành đường lắm! ;)

@sututocxu: nick HongTrang đã được đổi thành nick Mossa rồi nhé!
thanks!

Chuyến đi đã bắt đầu xin phép được đóng topic, mọi chia sẻ sau chuyến đi xin mời các bạn post vào box" Hồi ức về các chuyến đi" hoặc box" Miền Nam"

deny
19-06-2010, 10:18
Em thông báo lại cho mọi người ạ: em không đi nhóm 2 giờ với anh trungcao, và cũng không đi cùng với nhóm lúc 5 giờ với chị sutu và anh deny. Em đi giờ lửng lơ con cá vàng, hơn 3 giờ. Các anh chị không phải chờ em đâu ợ. :D

OK em, tình hình là toàn bộ mọi người chưa biết đường sẽ đi chuyến 17h hết, còn ai biết đường hay sắp xếp công việc và đi trước thì cứ HD thẳng tiến ^^,
Đúng 17h mọi người tập trung, điểm danh lần cuối và hoàn thành các công tác chuẩn bị, trừ hao đồng hồ mỗi người mỗi khác, có chênh lệch nhau chút đỉnh, 17h15' sẽ xuất phát ^^
Ai đang đi đường kẹt xe không thể tới kịp trước 17h15', xin sms hay call nóng ngay nhé
Deny: 0972.062.063 - 090703.0010
Sututocxu: 0168.53.69.073

Đúng 17h15' ai chưa có mặt và hok có sms hay gọi thì xem như đã đi rồi :D

P/s: sututocxu nhắc mọi người nhớ phần quà kỉ niệm < 10k có ghi yêu cầu kèm theo để chơi trò chơi.

kuden
19-06-2010, 10:30
2hpm đen xuất phát cùng:
Trungcao + ôm
Hóa + xế
:)

deny
19-06-2010, 16:56
Tin mới nhất:
1- đoạn đường sau khi qua phà Cái lái ngập nước binh thiên do mới mưa xong [minhmio thông báo]
2- vivi82 và đoàn đã vào đường Trần Não
3- đoàn chính đã tập trung

..........

trungcao
21-06-2010, 08:38
Cập nhật mới nhất.
CHUYẾN ĐI THÀNH CÔNG TỐT ĐẸP. MỌI NGƯỜI ĐỀU ENJOY, CHƠI HẾT MÌNH, QUẬY HẾT SỨC...
Anh thay mặt "ôm" của anh và 1 số người giống anh - chân thành cám ơn sự chuẩn bị chu đáo của sututocxu. Mặc dù có 1 vài việc ko như ý như: thác có nước nhưng hông nhiều, vườn thì có nhưng trái cây thì ko còn, trời mưa khi đi và về,...nhưng những việc đó ko hề gì! Vì với 1 đoàn hành quân 38 phượt, ùn ùn kéo đi, ùn ùn kéo về...như cơn bão số 7... thì mọi việc em sắp xếp vậy là quá ok, quá good...Cứ thế phát huy nhé!!! Hé hé
Ah, bữa anh có hỏi bác gái rồi.
"Dạ, hông biết tụi con có làm phiền bác nhiều hông. Nếu có thì bác bỏ qua cho tui con ah".
Bác trả lời "KHÔNG CÓ GÌ, BÁC VUI KHI TỤI CON TỚI VẦY"...He he...Vậy chi...mai mốt anh em chúng ta XUỐNG TIẾP...hé hé...Đùa thôi nhé, đừng có xỉu nhé!!! Hehe...
Chúc mọi người tuần mới vui vẻ và tỉnh táo làm việc!...Kiếm cái ghế ngồi đợi anh em post hình lên coi mới đc...he he...(nhớ post bên hồi kí chuyến đi - đừng post ở thread này nhé!!!)

kuden
21-06-2010, 09:09
Cập nhật mới nhất.
CHUYẾN ĐI THÀNH CÔNG TỐT ĐẸP. MỌI NGƯỜI ĐỀU ENJOY, CHƠI HẾT MÌNH, QUẬY HẾT SỨC...
Anh thay mặt "ôm" của anh và 1 số người giống anh - chân thành cám ơn sự chuẩn bị chu đáo của sututocxu. Mặc dù có 1 vài việc ko như ý như: thác có nước nhưng hông nhiều, vườn thì có nhưng trái cây thì ko còn, trời mưa khi đi và về,...nhưng những việc đó ko hề gì! Vì với 1 đoàn hành quân 38 phượt, ùn ùn kéo đi, ùn ùn kéo về...như cơn bão số 7... thì mọi việc em sắp xếp vậy là quá ok, quá good...Cứ thế phát huy nhé!!! Hé hé
Ah, bữa anh có hỏi bác gái rồi.
"Dạ, hông biết tụi con có làm phiền bác nhiều hông. Nếu có thì bác bỏ qua cho tui con ah".
Bác trả lời "KHÔNG CÓ GÌ, BÁC VUI KHI TỤI CON TỚI VẦY"...He he...Vậy chi...mai mốt anh em chúng ta XUỐNG TIẾP...hé hé...Đùa thôi nhé, đừng có xỉu nhé!!! Hehe...
Chúc mọi người tuần mới vui vẻ và tỉnh táo làm việc!...Kiếm cái ghế ngồi đợi anh em post hình lên coi mới đc...he he...(nhớ post bên hồi kí chuyến đi - đừng post ở thread này nhé!!!)

Nhớ cho mình xin vài tấm hình của Bê Thui Trung mập nhé :) thaks.

tichuot
21-06-2010, 09:13
Chuyến đi đã hoàn thành, Topic đã hoàn thành nhiệm vụ của nó.

Các bạn vào box: " Hồi ức" để chia sẽ với mọi người nhé.