PDA

View Full Version : Đồng Tháp Mười nhỏ to tâm sự - Phần 2

Pages : [1] 2 3 4 5 6 7 8 9

barandom
08-01-2010, 11:47
Đã lâu lắm rồi cứ phân vân mãi không biết là có nên mở Topic riêng cho ĐTM không? Nhu cầu là có thực , bọn ĐTM cần có nơi chốn riêng để nói chuyện trên trời dưới đất mà không ảnh hưởng đến cộng đồng.

Nay theo tình hình thực tế tớ quyết định mở Topic này cho bọn ĐTM. Topic không nhằm vào mục đích bè phái chỉ là sân chơi trước cho bọn ĐTM sau là mở cửa cho tất cả mọi người trên 4rum, ai có nhã hứng xin mời tham gia không hạn chế thành phần.

Vì vậy mong các Mod và Min cho Topic này tồn tại . Xin cám ơn trước.

@ĐTM : anh đã mở Topic cho bọn em có đất mà quậy. Từ nay cấm không ra ngoài quậy nha. Đứa nào vi phạm thì :T

barandom
18-02-2010, 21:12
Hôm qua ở Củ Chi , tranh thủ làm phát "SG - Hồ Dầu Tiếng . Cung đường trên những bờ đê " . Không biết chu6cuchi đi trước Tết nó ra làm sao chứ hôm qua đi như cưỡi ngựa ấy. Có đoạn tốc độ khoảng 3-5Km/h chậm hơn đi bộ.

Tổng chiều dài bờ kênh đi được là 45Km (Từ Phước Hiệp - bờ hồ, còn một đoạn khoảng hơn chục Km nữa ở cuối tuyến chưa đi), thời gian đi 2h00 . ĐTM có ai muốn đi cung này không ? SG - Củ Chi - hồ Dầu Tiếng (đoạn này đi bờ kênh Đông) - Trung ương cục Miền Nam - Kà Tum - Sóc Con Trăng - An Lộc - SG. Đi về trong ngày .

JiPi
18-02-2010, 21:31
Báo cáo cả nhà, 6 tv ĐTM + 2 bạn mới đã về đến nhà JiPi an toàn sau 2 ngày "lăng tăng" từ Nha Trang đến Nhà Sàn BSĩ Yersin

Kể xíu về Nhà Sàn: Do bị lỡ núi, đến độ cao 1300m tụi em phải "lê lếch" 10km (lên + xuống) + ba lô lỉnh kỉnh đồ ăn đi đến độ cao 1500m ( hình sẽ post sau ở topic mới). Đường đi đẹp tuyệt, lúc đó nhiệt độ khoảng chừng 18 độ...

Sau đó đi từ Nhà Sàn đến Tu Bông, rồi từ Tu Bông đến Gành Đá Đĩa, sàn đến sàn lui..chạy vô Ninh Hòa mua nem NH , chị Dâu đăng ký mua mực tẩm cho cả nhà ăn tân niên( có 2 chai mà mua có mực tẩm ah... <--thiệt là keo). Hôm nay đi gành đá, miss Dautay thật điệu, bắt anh lengkeng chụp quá chừng hình, À..đang có 3 người đang ngồi hóng trên Phượt, mặt anh lengkeng rất dễ thương, giống như cô gái Đà Lạt, ửng hồng khiến mấy nàng phải ngưỡng mộ..:D

Tulipden từ Cam Ranh chạy ra nhập bọn, chị ấy vẫn phong độ như ngày nào.

Báo cáo hết

ngoikoyen
19-02-2010, 00:00
Tổng chiều dài bờ kênh đi được là 45Km (Từ Phước Hiệp - bờ hồ, còn một đoạn khoảng hơn chục Km nữa ở cuối tuyến chưa đi), thời gian đi 2h00 . ĐTM có ai muốn đi cung này không ? SG - Củ Chi - hồ Dầu Tiếng (đoạn này đi bờ kênh Đông) - Trung ương cục Miền Nam - Kà Tum - Sóc Con Trăng - An Lộc - SG. Đi về trong ngày .[/QUOTE]

hi anh! cho em đi theo chuyến này nha anh.Chừng nào đi dạ anh

tulipden
19-02-2010, 11:59
Ôi bạn Nthn1989 là ai thế nhỉ, cả mấy tháng nay tớ nghĩ mãi chẳng ra, bí mí tí coi. Những cô nàng dễ thương và các anh chàng dễ mến nhà ĐTM đang vi vu 4 đảo ở Nha trang, em phải về coi nha, huhu, ngày mai chắc có tiết mục cắm trại Bình Tiên, mọi người tham gia cho đông vui đi, anh Rắn bay ra luôn=)), không được đi Hải Đăng Đại Lãnh, đúng là số trời, huhu, :))

barandom
19-02-2010, 13:49
Ôi bạn Nthn1989 là ai thế nhỉ, cả mấy tháng nay tớ nghĩ mãi chẳng ra, bí mí tí coi. Những cô nàng dễ thương và các anh chàng dễ mến nhà ĐTM đang vi vu 4 đảo ở Nha trang, em phải về coi nha, huhu, ngày mai chắc có tiết mục cắm trại Bình Tiên, mọi người tham gia cho đông vui đi, anh Rắn bay ra luôn=)), không được đi Hải Đăng Đại Lãnh, đúng là số trời, huhu, :))

Hải đăng Đại Lãnh chờ anh ra mà :)) . Ngày mai em có cắm trại không? Chỉ còn mình ánh ở SG, anh phải giử nhà anh và nhà ĐTM luôn =)). sáng nay codai đi Thái rồi , đã tới BKK mới chat với anh trên YM xong .

Em đã về đến nhà rồi à?

titigold
19-02-2010, 19:54
Hello cả nhà,

Sau khi off tân niên xong giờ em mới lên báo cáo được.

Tình hình hiện tại: cả nhóm CTMS đang ở KL tối nay sẽ lên đường sang Singapore. Cuộc hành trình đang ở chặng cuối đua nước rút để tìm đường về Việt Nam, các thành viên đã chuẩn tinh thần để vượt qua màn cuối, đấu với "trùm" để về nước an toàn. Mọi người ở nhà cứ chuẩn bị chờ xem các màn đấu "trùm" nhóm sẽ kể lại vô cùng hấp dẫn... hạ hồi phân giải.

Năm mới chúc cả nhà nhiều niềm vui mới, nhiều xèn, nhiều sức khỏe để .....

Thân.

nthn1989
19-02-2010, 21:46

Làm sao mà chị nghĩ ra được, em không ở SG, cũng chưa gặp ĐTM lần nào. Rất mong có ngày được gặp các bạn.

Chúc mọi người luôn vui , khỏe. (beer)

Ặc ặc , post xong mới thấy mình post bài thứ 1.000 may thật .

2LúaMiềnTây
20-02-2010, 07:36
Xin chào cả nhà,

Lâu quá mới vào được Phượt, nhớ mọi người ở nhà quá đi mất.
Lúa xin báo cáo sơ tình hình là nhóm CTMS đã đến Singapore an toàn vào lúc 7h00 sáng nay. Mọi người vẫn khỏe và đủ sức để đi dạo quanh Sing ngày hôm nay và nửa ngày mai, chiều mai sẽ hạ cánh về Việt Nam.
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.
Hẹn gặp mọi người tuần sau.

JiPi
20-02-2010, 10:33
Nhóm tụi em đang phờ phẻn ở Cam Ranh, tulipden mua 1 con gà đãi cả nhóm đó anh Rắn ơi! Bay ra đây gấp ăn gà và hải sản với tụi em nhé, chuẩn bị khởi hành vô Bình Tiên, nắng quá trời nắng, nắng bù cho 2 ngày âm u...
"Nắng gắt như thế này sẽ làm da em và chị Dâu đen mất" huhu ( trích quảng cáo)

barandom
20-02-2010, 11:05
"Nắng gắt như thế này sẽ làm da em và chị Dâu đen mất" huhu ( trích quảng cáo)

Không biết sau 5 ngày (và sẽ là 6 ngày) trái dautay sẽ bầm dập cở nào há?

Còn em Jipi thì không sao đâu vì "JP = Jolie Phuot" mà .

chaubaogia
20-02-2010, 15:02
Xin chào cả nhà,

Lâu quá mới vào được Phượt, nhớ mọi người ở nhà quá đi mất.
Lúa xin báo cáo sơ tình hình là nhóm CTMS đã đến Singapore an toàn vào lúc 7h00 sáng nay. Mọi người vẫn khỏe và đủ sức để đi dạo quanh Sing ngày hôm nay và nửa ngày mai, chiều mai sẽ hạ cánh về Việt Nam.
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.
Hẹn gặp mọi người tuần sau.

Leader Lúa giỏi quá, cuối cùng mọi người cũng an toàn qua cửa khẩu Sing, không có em nào bị bắt cóc ở lại Sing. Làm "kẻ đào ngũ" cũng lo ngay ngáy và ngóng trộng những bước đi của CTMS khi vé train hết sạch.

Lại mong ngày Ọp.

barandom
20-02-2010, 20:18
Nhóm đi Nha Trang của anh LK ngày hôm nay đã ra biển Bình Tiên , vào vịnh Vĩnh Hy và tối nay ngủ ở Phan Rang . Sáng mai sẽ về SG .

Chiều mai gần như tất cả thành viên của ĐTM sẽ có mặt ở SG.

Chuẩn bị off đi

rockgarden
21-02-2010, 01:31
Chẹp chẹp, lâu ngày vô nhà ĐTM, thấy mọi người ăn chơi, phượt phọt mà ghiền:(.

Biết vầy khỏi đi Mỹ, ở lại vi vui cho khỏe. Ôi! thời oanh liệt nay còn đâu?

Ôi, món gà chỉ, nghe là chảy nước miếng ròng ròng.

Nghe anh LK lì xì Tết nữa chứ(c). Mọi người nhớ post hình nha. CTMS, Nha Trang, Gành Đá Đĩa, Cam Ranh, Bình Tiên...

Anh Rắn có chụp tấm hình nào ngồi chèo queo ở nhà không?;)

Off nhớ cho anh Rắn quà vì ngồi nhà:D.

Nhớ mọi người quá,huhu.

songvabien
21-02-2010, 10:56
A rắn ơi khi nào đi 9 cửa sông hả a?
Đề nghị bạn viết hoa đầu câu.

barandom
21-02-2010, 22:13
Đề nghị ĐTM biểu quyết chọn ngày off Tân Niên :

1/- Chiều thứ 5 25/02/2010 tại Bệt lúc 18h00

2/- Trưa thứ 7 27/02/2010 tại nhà anh Rắn lúc 12h30 (ăn chơi đến khuya luôn)

2LúaMiềnTây
21-02-2010, 22:37
Báo cáo cả nhà.
Nhóm CTMS đã về tới Sài Gòn lúc 14h30 chiều nay. Kết thúc 1 chuyến đi đầy thú vị và những bất ngờ liên tiếp nhau...nhưng tất cả đều là những kỷ niệm đẹp.
"Đi một ngày đàng, học 1 sàng khôn", nhưng đi chuyến này nhóm học được gần "10 sàng khôn". Nói tóm lại là chuyến đi này có quá nhiều thứ để kể (sẽ kể sau).
Cảm ơn tất cả mọi người trong nhóm đã sát cánh bên nhau để có thể kết thúc chuyến đi một cách tốt đẹp.:L
Hẹn lại chuyến sau.

@anh rắn: em chọn trưa thứ 7 27/02.

lengkeng1minh
22-02-2010, 05:24
Nhóm khám phá miền trung đã về tới SG lúc 19g.
Tất cả các bạn đã đi và về an toàn. Chuyến đi gặp trục trặc vì thời tiết, nhưng bù lại là được hổ trợ rất nhiệt tình của các "Thổ địa".
Cám ơn gia đình Jipi, Trang( bạn JP), Tín,Bà nội của Trang cùng Tulipden và em gái ( Thu). ĐÃ LÀM CHO CHUYẾN ĐI VÔ CÙNG THÚ VỊ.
Cám ơn các bạn tham gia đã đồng lòng cùng nhau vượt qua những chặng đường cam go, cùng nhau khám phá vẻ đẹp của biển, núi, rừng.

cátbiển
22-02-2010, 09:09
Ngày làm việc đầu tiên của năm mới, chúc toàn thể ace nhà ĐTM công việc thuận lợi thăng tiến không ngừng...tiền vào như nước để có thể phượt thoải mái nhé !! ;)

Còi
22-02-2010, 13:54
Hé hé hé. Em vào báo cáo phát.
Tối nay, thành viên cuối cùng của nhà ĐTM sẽ vác mẹc vào Sì phố lúc.....(Quên con bà nó rồi)
Túm lại:
- Chuyến Hà Giang đã thành công tốt đẹp sau 5 ngày ướp xác trên đỉnh Lũng Cú.
- Nhịn đói, nhịn khát vì không có gì ăn vì ngày tết không ai bán ở Đồng Văn & Mèo Vạc.
- Nghe chém gió trên Mã Phí Lèng. Xòe vì cái vũng nước vớ vẩn bởi 2 giai lão làng. :Dam
- Em Còi xòe ngay khúc cua tay áo do giời mưa làm em muoimuoi + xế đi sau lao thẳng xuống rãnh, chổng 4 vó lên giời.
- Muoimuoi & xế cố ý đi lạc từ Phó Bảng về Đồng Văn.
- Thưởng thức đĩa thịt dê " đi bộ" giá 300k ở Mèo Vạc.
- Xoắn xuýt với rừng hoa cải, hoa mận, hoa đào.
- Phi về Tuyên Quang với bữa ăn tối lúc 00h.
- 2 con gà chết cứng vì lạnh sau khi mổ vào đùi xế 4 nhát, 1 con còn sống ngấp ngoải may cứu kịp.
- Những tiếng ngáy như nhà máy xay sát lúa của Bá Hộ Bì.
- Tiếng em Còi kua giai cất lên lanh lảnh trên đỉnh đèo và tiếng cười khùng khục vì ....sướng của giai.
- Và tối qua, em về đến nhà rất sớm......lúc 1h00AM. Sau khi dê xối xả, dê sung sướng ở Nguyễn Văn Linh cùng các bạn đồng hành.

Em xin hết. :LL

lengkeng1minh
23-02-2010, 08:05
Tulipden ơi! Hình đi đảo và uống cà phê tại CR của L.K chép vào usb. Rớt mất usb rồi, em xem lại phần hình này có trong máy tính của em không? Nếu có thì với cách nào đó em gởi cho Jipi hoặc anh Ba nhe. Cám ơn nhiều.
Gấp gấp.

lengkeng1minh
23-02-2010, 09:59
Off tân niên chiều mùng 1 tại nhà anh Ba.

https://i822.photobucket.com/albums/zz144/thangchuot/OFFTNNIN.jpg

lengkeng1minh
23-02-2010, 10:37
GIÓ và CÁT.

Vượt những đun cát( đường vào hãi đăng Mủi Dinh_trên bản đồ là hãi đăng Cà Ná).

langbiang
23-02-2010, 13:26
15h ngày hôm qua 22/2 Lang này cùng với mấy anh em còn lại chuyến Cam-Lào-VN đã về đến SG bình an sau hành trình 8 ngày trải qua 2200km bằng xe máy. Chuyến đi cực vui và nhiều cảm xúc. Mới đầu năm nhưng chắc nó phải nằm trong Top 3 bình chọn chuyến đi trong năm của Lang này. Hy vọng các bạn sẽ sớm rửa mắt chuyến đi ở mục chia sẻ của 4rum.

Những có số chính của chuyến đi:
3 nam 3 nữ
4 nam 2 bắc
8 ngày (mùng 2 đến mùng 9)
2200km (appr.)
3 nước Đông dương (Cam-Lao-VN)
1 Sirius 2 Win
2,5 tr/mem (appr.)

@off Tân niên ngày 25.2: nếu không có gì thay đổi, Lang sẽ có mặt
@Barandom: chắc anh phải tổng hợp tình hình anh em nhà này lang thang du xuân quá. Công nhận mọi người cũng đi kinh dị quá. Haha

muoimuoi
23-02-2010, 13:40
15h ngày hôm qua 22/2 Lang này cùng với mấy anh em còn lại chuyến Cam-Lào-VN đã về đến SG bình an sau hành trình 8 ngày trải qua 2200km bằng xe máy. Chuyến đi cực vui và nhiều cảm xúc. Mới đầu năm nhưng chắc nó phải nằm trong Top 3 bình chọn chuyến đi trong năm của Lang này. Hy vọng các bạn sẽ sớm rửa mắt chuyến đi ở mục chia sẻ của 4rum.

Những có số chính của chuyến đi:
3 nam 3 nữ
4 nam 2 bắc
8 ngày (mùng 2 đến mùng 9)
2200km (appr.)
3 nước Đông dương (Cam-Lao-VN)
1 Sirius 2 Win
2,5 tr/mem (appr.)

@off Tân niên ngày 25.2: nếu không có gì thay đổi, Lang sẽ có mặt
@Barandom: chắc anh phải tổng hợp tình hình anh em nhà này lang thang du xuân quá. Công nhận mọi người cũng đi kinh dị quá. Haha

Dzị hà, dạo nì em cũng đang "ấy" 2 con mắt. Anh nhớ làm sớm để em còn rửa nhé ;)

Còi
23-02-2010, 23:28
Ô hay, vưỡn chưa có ai có ý kiến về cái thực đơn ăn uống cho vụ off tân niên đầu năm à. Sao nhắc đến ăn uống mà ai cũng lười thế hở??? Em nà em vưỡn chung thủy với món lẩu nhớ.! Em sẽ vác cái bếp cồn nhà em đến nhớ. Mình nấu lẩu nấm nhớ, lẩu nấm ngon lắm. Em Còi phụ trách món này nhé các đồng bào đồng chí ơi!!!!!!!!!!!!!!!!

tulipden
24-02-2010, 07:56
Anh LK ơi, cái usb chắc là rơi ở quán cafe rồi, em quên gởi lại anh đồ bọc balô rồi, hix, hôm nào em vào sg mang vào nha anh, hình Lộc chép hết vô laptop Thu mang vô sg rồi, có gì em kêu Thu mang máy qua cho mọi người chép lại. Nhà ĐTM về đầy đủ chưa ta, anh Rắn là người nhận nhiều quà nhất năm nay rồi, bù lại công canh nhà mà=))

barandom
24-02-2010, 08:46
Anh LK ơi, cái usb chắc là rơi ở quán cafe rồi, em quên gởi lại anh đồ bọc balô rồi, hix, hôm nào em vào sg mang vào nha anh, hình Lộc chép hết vô laptop Thu mang vô sg rồi, có gì em kêu Thu mang máy qua cho mọi người chép lại. Nhà ĐTM về đầy đủ chưa ta, anh Rắn là người nhận nhiều quà nhất năm nay rồi, bù lại công canh nhà mà=))

Nhà ĐTM đã về đầy đủ rồi, tối hôm qua 23/02/2010 off kem miễn phí do Nhanvan_hoang chiêu đãi . Cám ơn Nhanvan_hoang nhiều nhiều :)

2LúaMiềnTây
24-02-2010, 10:01
Phải công nhận trong những ngày đầu xuân này mà các thành viên trong nhà ĐTM có những chuyến đi quá hoành tráng...dọc từ Nam ra Bắc, từ Đông sang Tây, từ trong (nước) ra ngoài (nước), từ đất liền ra biển đảo...vân vân và vân vân. Kỳ này về kể lại chắc 3 ngày cũng chưa hết. Hix hix.
Thế là khởi đầu cho một năm Phượt quá thành công rồi. Hy vọng trong năm nay nhà mình sẽ còn nhiều chuyến hấp dẫn nữa.

Em xin làm hàng 1 tấm ở bên Thái nha.
(tấm này thiếu anh chaubaogia đã bay về do công việc đột xuất, và em titigold là người bấm máy)

2LúaMiềnTây
24-02-2010, 10:08
Để có được tấm ảnh trên thì em titigold phải như thế này...

Và thêm 1 tấm duy nhất có đủ cả 12 thành viên (bonus thêm 2 cô gái Thái)

meocom
24-02-2010, 10:13
Em xin làm hàng 1 tấm ở bên Thái nha.
(tấm này thiếu anh chaubaogia đã bay về do công việc đột xuất, và em titigold là người bấm máy)

Ngưỡng mộ quá đi mất. Đoàn có 02 nam mà tới 09 nữ thì chắc hai em trai được mấy chị cưng lắm há ;)

Mở Topic chia sẻ đi các bạn. Các bạn đi thăm 4 nước chắc nhiều chuyện để kể lắm. Chờ, ngóng, trông ... lắm đó (wait)

lengkeng1minh
25-02-2010, 06:11
Nhà ĐTM , âm thịnh dương suy mà lị. Nhưng nhờ các cô líu lo trên đường mà quên mệt nhọc.

https://i822.photobucket.com/albums/zz144/thangchuot/DSC05774_800x600.jpg

langbiang
25-02-2010, 06:31
@anh Keng: leo Hòn Bà đã tay chứ anh. Em khoái lắm nên nếu có dịp sẽ xơi lại cái hòn này

lengkeng1minh
25-02-2010, 07:48
Đường lên Hòn Bà đã tráng nhựa rồi, chạy xe máy lên tận chân nhà sàn được. Nhưng hôm bọn anh đi, ở độ cao 1300m thì bị núi lở che mất đường, nên quẵng xe lại đi bộ vượt qua đoạn đá lở. Cuốc bộ 5km mới tới được nhà sàn.
Lang nên đi xe Win vì đường rất dốc.
Đến nhà sàn thì hết đường, nhưng thấy có đường mòn đi tiếp lên đỉnh.

lengkeng1minh
25-02-2010, 07:59
Chắc sẻ quay lại với 1 đêm cắm trại trên ấy, thời tiết không thua gì ĐL, tầm nhìn rất rộng. Với ống nhòm bọn anh nhìn thấu tới bải Dài luôn.
Trên nhà sàn có giường nệm( khoảng 5 cái) dành cho khách ngủ lại qua đêm trên nhà sàn.
Có 2 anh KL rất vui vẽ và nhiệt tình với khách du lịch. Được uống nước trà do bác sỉ Yrsin đã trồng trước đây. Đây là 1 điểm đáng đến nếu có đi đến Khánh Hoà.

langbiang
25-02-2010, 09:30
Đường lên Hòn Bà đã tráng nhựa rồi, chạy xe máy lên tận chân nhà sàn được. Nhưng hôm bọn anh đi, ở độ cao 1300m thì bị núi lở che mất đường, nên quẵng xe lại đi bộ vượt qua đoạn đá lở. Cuốc bộ 5km mới tới được nhà sàn.
Lang nên đi xe Win vì đường rất dốc.
Đến nhà sàn thì hết đường, nhưng thấy có đường mòn đi tiếp lên đỉnh.
Phát sinh mấy chuyện đột xuất như vậy mới vui. Khoái khoái :D

Mà em mới đi hôm Tết dương lịch mà nên chắc nó vẫn thế. Xe Win cùi của em vẫn chạy bình thường, nhiều lúc hơi oải. Em thấy các xe đời mới như Future Neo, Super dream, Wave 110 chạy ngon lành nên khoái lắm lắm.

Nhận xét cá nhân: đi mấy đường dốc như thế này không nên có ôm đằng sau và chở đồ cồng kềnh cho nó lành. Xe em suýt bị lật ngược thì xơi cái dốc dựng ngược mà đằng sau thì ... overload :))

Chắc sẻ quay lại với 1 đêm cắm trại trên ấy, thời tiết không thua gì ĐL, tầm nhìn rất rộng. Với ống nhòm bọn anh nhìn thấu tới bải Dài luôn.
Trên nhà sàn có giường nệm( khoảng 5 cái) dành cho khách ngủ lại qua đêm trên nhà sàn.
Có 2 anh KL rất vui vẽ và nhiệt tình với khách du lịch. Được uống nước trà do bác sỉ Yrsin đã trồng trước đây. Đây là 1 điểm đáng đến nếu có đi đến Khánh Hoà.
Sao chơi ngủ trong nhà sàn hỉ! Sức phẻ ... kém quá! Hôm em đi chuyến này, bọn anh đi Bidoup, em k ngủ nhà sàn, cũng không ngủ lều mà ngủ trong cái túi ngủ quân đội củ chuối mong manh ngay trên con đường nhựa đường trước nhà BS Yersin luôn. Ban đêm cảm nhận sương "to" rơi độp độp trên túi ngủ ... rất là Yomost anh ạ=))

Quả thật Hòn Bà rất hay mà chúng ta chưa khám phá nhiều. Lần sau chúng ta phải đặt mục tiêu leo đến đỉnh Hòn Bà thật sự cao khoảng 1550m (các anh kiểm lâm bảo thế)

langbiang
26-02-2010, 17:44
Tình hình nhà DTM sao im hơi lặng tiếng quá nhỉ! Không có phong chào phong chiết gì hết hả? Lúc thì ồn ào đọc bài không hết, lúc nhà ... chờ queo râu cũng không có gì. Hic hic

muoimuoi
26-02-2010, 18:57
Tình hình nhà DTM sao im hơi lặng tiếng quá nhỉ! Không có phong chào phong chiết gì hết hả? Lúc thì ồn ào đọc bài không hết, lúc nhà ... chờ queo râu cũng không có gì. Hic hic

Tối qua mới gặp nhau mà anh. Thế chưa đủ ồn ào àh (NT)

lengkeng1minh
26-02-2010, 21:57
Hôm mình lên nhà sàn. Anh KL nói có người ngủ ngoài kia, trùm cái "túi bọc lợn". Mấy anh này không biết đó là túi ngủ. Thì ra đó là nhóm Lang đi với anh em Du Khảo phải không?

langbiang
26-02-2010, 23:08
Hôm mình lên nhà sàn. Anh KL nói có người ngủ ngoài kia, trùm cái "túi bọc lợn". Mấy anh này không biết đó là túi ngủ. Thì ra đó là nhóm Lang đi với anh em Du Khảo phải không?
Đúng rồi anh. Hôm 31.12.2009, trong đoàn có 4 thằng và 1 con điên điên ra đó nằm ngủ =)) =))

Dautay
27-02-2010, 11:18
Đúng rồi anh. Hôm 31.12.2009, trong đoàn có 4 thằng và 1 con điên điên ra đó nằm ngủ =)) =))

Lúc Dâu đến Hòn Bà thì được 2 anh KL kể, lúc trước có nhóm người ngủ bên ngoài không vào nhà sàn ngủ

Trích lời của anh KL :" Họ ngủ bên ngoài mà trời lạnh lắm, chùm cái bao để ngủ và nằm như con Heo , họ chùm kín tụi em sợ họ chết nữa"

Khi nghe họ nói xong , Dâu buồn cười quá mà hok dám cười đó có lẻ họ không biết bao đó là túi ngủ, Dâu lại thích cách sự kể chuyện chất phát của họ

lengkeng1minh
27-02-2010, 16:21
Lang có đi đến trại nuôi ngựa không? Nghe Tulipden nói ở đó hoang phế lắm!

langbiang
27-02-2010, 20:16
Lang có đi đến trại nuôi ngựa không? Nghe Tulipden nói ở đó hoang phế lắm!
Về Hòn Bà: bọn em chỉ đến ngủ rồi sáng sớm đi về thôi.

Mà mọi người có đến mộ viếng BS Yersin ở Suối Dầu không? Thích thì ghé cho biết chứ cũng k có gì. Tưởng nhớ và ghi công tạc dạ "chú Năm" những gì làm cho đất Việt mình thôi :)
>>> coi chừng chỗ Tulipden nói gần khu tưởng niệm của BS Yersin đó.
Hình em nó nè!
https://i892.photobucket.com/albums/ac128/langbiang78/Hanh%20trinh%20Yersin/sDSC01448.jpg

https://i892.photobucket.com/albums/ac128/langbiang78/Hanh%20trinh%20Yersin/sDSC01450.jpg

https://i892.photobucket.com/albums/ac128/langbiang78/Hanh%20trinh%20Yersin/sPART1439.jpg

Về vụ ngủ lạnh: thiệt tình là ngủ đển khoảng 3h sáng là có 1 số chân ngắn chân dài trong đoàn ra ... kiếm cái lạnh với bọn em. Mọi người tưởng tượng cái túi ngủ bộ đội (em thấy đặt tên là túi gió thì đúng hơn) mong manh nhỏ nhíu như vậy mà em và ... 1 cô gái ít nhất 40k xoay xở để nằm tọt trong đó. Tay kề tay, mông kề mông, chân kề chân,... Giờ hồi tưởng lại, sao cảm xúc quá xá... =))

langbiang
27-02-2010, 20:33
Hy vọng ảnh Lang post chẳng phải kêu gọi bạn đồng hành cũng chẳng cả một hành trình, chắc không thuộc hạng mục ... cấm pót ảnh chứ!

https://i892.photobucket.com/albums/ac128/langbiang78/Hanh%20trinh%20Yersin/sPART1532.jpg

https://i892.photobucket.com/albums/ac128/langbiang78/Hanh%20trinh%20Yersin/sPART1535.jpg

https://i892.photobucket.com/albums/ac128/langbiang78/Hanh%20trinh%20Yersin/sPART1534.jpg

https://i892.photobucket.com/albums/ac128/langbiang78/Hanh%20trinh%20Yersin/sPART1544.jpg

https://i892.photobucket.com/albums/ac128/langbiang78/Hanh%20trinh%20Yersin/sPART1538.jpg
(lưu ý chỗ bên trái của 2 cô gái đang ngồi bên bếp lửa, cái túi nhỏ nhỏ là túi ảnh của Lang, xa ra khoảng 2-3m là chỗ Lang đã yên nghỉ để thử sức cái lạnh :D)

https://i892.photobucket.com/albums/ac128/langbiang78/Hanh%20trinh%20Yersin/sPART1570.jpg

cátbiển
01-03-2010, 10:08
Hi cả nhà, hôm qua mọi người off chắc là quậy quá ,nên sáng nay không ai lên nổi phải không? lên ngóng xem có hình ành gì để thưởng thức không mà chưa có nữa buồn 5 phút .

muoimuoi
01-03-2010, 12:29
Anh Langbeng chụp hình đẹp quá. Em thích mấy tấm buổi tối nhìn xuống thành phố từ trên cao.

nhanchauchau
01-03-2010, 12:41
Bữa sáng ưa thích của TS

https://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003015909mda4zgjkot198414.jpeg

codai
02-03-2010, 11:05
Hi cả nhà, hôm qua mọi người off chắc là quậy quá ,nên sáng nay không ai lên nổi phải không? lên ngóng xem có hình ành gì để thưởng thức không mà chưa có nữa buồn 5 phút .

Chờ mỏi cổ đi nhé,tham ăn và tham chơi quá à

barandom
04-03-2010, 11:50
Codai va Cátbiển có quà CTMS, chị đang giữ ở nhà. Liên hệ chị nhé.

Ảnh không nhiều vì lo ăn và chơi, chia quà là chính :LL

lengkeng1minh
04-03-2010, 18:32
Dautay ui! share hình mau. Ôm chụp còn xế chạy mà, ôm gìm hàng chờ xế chuộc à?

barandom
04-03-2010, 18:36
Dautay ui! share hình mau. Ôm chụp còn xế chạy mà, ôm gìm hàng chờ xế chuộc à?

Thẻ nhớ của Dâu có vấn đề , chưa lấy hình ra được.

@Dâu: Hôm trước em có chép hình vào máy tính chưa? Nếu vẫn chưa lấy hình ra được thì nhờ phuongnh.

lengkeng1minh
04-03-2010, 22:17
Dâu Tây cho anh mượn thẻ nhớ đi, qua hôm sau trã lại em.

Dautay
05-03-2010, 13:52
Khổ cái thân em, lúc này việc nhiều quá em chưa chép hình ra máy tính, thôi để em cho Anh LK mượn thẻ nhớ. Anh Lk cứ tham gia chuyến đi Đảo N đi, khi về em gửi cho anh mượn thẻ nhớ luôn.

lengkeng1minh
05-03-2010, 21:23
Thanks em trước. Có cần anh lượm dùm 1 viên đá làm kỷ niệm không? Đảo N chưa có dấu chân P. Nhưng sẻ đầy dấu chân xâm lược của bọn anh! hihihi

lengkeng1minh
06-03-2010, 05:38
Hồi hộp quá! Chuyến xuất hành thứ 2 của mình và nhà ĐTM.
Hẹn gặp mọi người tại điểm X giờ G( đừng cho L.K leo cây nhe).
Chúc các bạn nhóm 1 nhiều may mắn và niềm vui trên đường.
Hẹn gặp tại Robinson land.

nuamua
06-03-2010, 08:14

Các bác quả là may mắn. Chứ gặp ngày sương mù thì toi.
Sáng qua, xong việc cũng đã 11h trưa, quởn quá em mon men bò lên Hòn Bà. Đến độ cao khoảng 800m thì sương mù giăng kín nhưng còn thấy đường, bạo gan bò tiếp. Nhưng cũng chỉ bò lên tới độ cao 1200m, còn cách đỉnh khoảng 7km nữa thì sương dày đặc, tầm nhìn chỉ vài mét, không khí âm u rờn rợn, chỉ có vài con chim lâu lâu kêu 1 tiếng ma quái. Nói chung cảm giác rất ... liêu trai.
Ôm em sợ quá nằng nặc đòi quay xuống. Nhìn cái mặt tái mét, hớt hải đó thấy cũng tội nên em ... quay xuống. Vừa đi vừa lầm bầm bữa sau ông ứ cho đi theo, đi 1 mình cho sướng hehe...
Minh họa vài cái ảnh:

Đỉnh chìm trong mây:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003066409zgqxnzu0yt2789943.jpeg

Bắt đầu đi vào sương mù:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003066409mjuyzgi4nd3068435.jpeg

Đến đây thì ôm bắt đầu đòi quay xuống:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003066409otnhymm0zd2901436.jpeg

Cây cối bên đường:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003066409mdu1oty5ow2894004.jpeg

tulipden
06-03-2010, 09:07
Mình lên đó mấy lần rùi nhưng vẫn thích cái lần liêu trai như bạn nói, cực kỳ hấp dẫn, dù rằng sợ muốn khiếp, may quá đang đến 1300m thì có một cây cổ thụ to đùng bị đổ, thế là 2 đứa con gái quay về, giờ nghĩ lại cảm giác ấy vẫn còn thấy ớn ớn, nhưng thích lắm lắm, muốn đi cho đúng cái cảm giác ấy cũng không thể được nữa rùi, người xa, mọi thứ đều xa xăm hết, ôi cái Hòn bà ấy nó cũng tai hại lắm lắm, chỉ vì 2 từ đây xe qua, thế là cuộc đời cứ lung linh và cứ muốn được đi, đi và đi mãi, hihi. Hôm nay chắc nhà ĐTM đi Đảo Nhím hết rồi, mình ở lại canh nhà vậy, huhu, ở xa thua thiệt đủ điều

songvabien
06-03-2010, 14:12
E nhớ không lầm thì hình như nhà DTM có bảo al2 đi lại 9 cửa sông phỉa không ah ? thế có đi không các bác

kongfuson
06-03-2010, 19:41
Chào cả nhà, off với nhà ĐTM vài lần rồi mà giờ mới mò vào đại bản doanh. Thôi thì hôm nay rảnh rỗi viết vài dòng. Nếu pà con đọc có chán thì cũng đừng chê. :D

Hôm trước ở nhà anh Rắn có bạn hỏi “anh cũng thích đi dọc đê ??”. Cũng chả biết giải thích sao nữa.

Kong sinh ra và lớn lên ở SG nhưng hồi bé rất hay được bà ngoại dẫn về quê ngoại (CB-TG) chơi. Quê ngoại tui với những con kênh chằng chịt, hồi đó muốn vào phải đi xuồng vô chứ ko chạy xe máy vô đc như bây giờ. Đó là lần đâu tiên đi cầu khỉ bị té xuống kênh, uống nước. Sau khi được vớt lên bờ lại thấy “thích” mới lạ. Lần tiếp theo ngồi xuồng – xuồng lật – uống nước no căng – từ đó biết bơi – kì cục chưa. Cả 2 lần bà ngoại thì lo xanh cả mặt còn Kong thì vô tư nhởn nhơ. Rồi những lần tiếp theo là những đêm đốt lá dừa chạy chơi trên bờ kênh. Bà ngoại hù “mày đi đêm, ma giấu nhét đất sét vô miệng”, sợ thì có sợ nhưng tới đêm vẫn lén đi ra các bụi tre trên bờ kênh xem “ma” nó như thế nào, để rồi khi tắt lá dừa là ù té chạy miết về. Rồi tới lượt ông ngoại dẫn Kong đi câu (chủ yếu là thich cái cảm giác đi về đồng quê). Cả vùng Bình Chánh, Thủ Thiêm và Cát Lái ko nơi nào là ko có vết xe đạp của 2 ông cháu. Và còn nhiều nữa …

Khi lên lớp 8 thì ko còn đc ngoại dẫn về quê nữa, rồi cũng ko còn muốn đi câu (quả thật với tui việc câu cá rất chán) nhưng kí ức vẫn còn theo tui mãi. Lớn lên giữa thành phố ồn ào tấp nập tui cũng như bao thằng con trai khác mê game và những trò giải trí chốn đô thị, kí ức về vùng quê bình yên dần phai mờ …

Bẳng đi gần chục năm tui lại được về quê ngoại. Lần này tui về với 1 niềm vui. Tui say sưa chèo xuồng dọc theo các con sông nhỏ. Tui tận hưởng sự vui vẻ này và tuyệt nhiên ko nhớ 1 tí gì về những kí ức hồi nhỏ. Quay về và lại bị cuốn vào cuộc sống thành thị với bao toan tính …

Đã lâu lắm rồi mới về lại quê ngoại. Lần này trở về với nỗi buồn nhân đôi. Mọi thứ thay đổi nhiều. Tui đi bộ trên con đường đất ven kênh ngày nào (giờ đã thành đan). Kí ức như 1 video clip đc quay ngược về. Chợt nghe tiếng gọi: “thằng T.., có phải thằng T.. ko ?”. Tui giật mình, bên kia kênh 1 bà già đang gọi tui. Đã hơn chục năm ko ai gọi tui bằng cái tên này cả. Thì ra là bà Mười. Tui lật đật về lấy xuồng chèo qua. Hơn chục năm rồi bà Mười vẫn nhớ tui: “tao nghe mày về hôm qua”. Bà nói xong tui chợt thấy mình vô tâm quá. Mắt bà giờ chỉ thấy mờ mờ, bà sống với anh con út chưa vợ trong căn nhà tàm tạm gạch và lá. Sau khi thăm hỏi 1 hồi tui bóp chân và cho bà 1 ít tiền, bà vui ra mặt. Tui biết bà vui vì tấm lòng của tui chứ bà già cả rồi, mắt lại mờ suốt ngày chỉ loanh hoanh trước sân nhà chứ có đi đâu đc mà xài tiền. Tui chèo xuồng về mà kí ức trong đầu tiếp tục nhảy múa. Mười mấy năm trước có 1 thằng nhóc té sông uống nước trước cửa nhà bà. Khi “thằng nhóc tui” về SG bà chỉ cười: “thằng nhỏ dễ thương, tao cho mày cặp gà dzìa SG nuôi”. Kí ức vẫn còn đó chỉ có con người vô tâm quên đi …

Trên chuyến xe đò về SG tui nghe đc vài câu vọng cổ “… là quê hương với tấm lòng mênh mông của má, là cơn gió ru ta êm ả buổi trưa hè …” Về tới SG rồi tui cảm thấy các dòng sông như chảy trong máu mình, các mảnh ruộng, vườn cây như đã ăn sâu trong đầu. Tui bắt đầu lấy xe máy chạy lang thang qua các vùng Bình Chánh, Thủ Thiêm, Cát lái … nơi mà tui và ông ngoại từng đi câu. Rồi tới các con đê của các sông gần SG (với sự trợ giup của internet). Tình cờ tui biết đến “phượt.com” và nhà ĐTM rất vui vẻ. Nhờ ĐTM mà Kong đc biết và đi nhiều hơn. Cảm ơn nhà ĐTM và anh Barandom

cátbiển
07-03-2010, 01:47
Cái Bè Tiền Giang là cùng quê với mình rồi đó, dù mình sinh ra ở SG nhưng được Má gởi về quê nội đến lúc lên 3 mới lên SG sống, có lẽ chính vì vậy mà mỗi khi về quê chạy xe máy vừa hết lộ, đến đường đất vào nhà nội là mình cảm giác bao nhiêu mệt nhọc đều tan biến hết,có lẽ mùi đất,mùi cây cỏ quê hương đã làm gợi lên trong lòng mình một nỗi niềm nôn nao khó tả.Tết vừa rồi ham chơi với bạn bên Vĩnh long quá,tối mịt mới về, vừa chạy đường đất vừa run, 1 bên là bờ sông,1 bên là bờ rào kẽm gai, đường nhấp nhô, trời thì tối thui, tiếng ếch nhái kêu, sợ ma muốn chết, và còn phải bò qua mấy cây cầu gỗ mục nữa. 1 mình mình chạy mà lòng cứ nghĩ rằng "cùng lắm là người và xe cùng bay xuống sông mò tôm bắt ốc" không có gì phải sợ cả,hii, và dù cho các anh chị em họ,tất cả đều trưởng thành và sinh sống ở SG nhưng không hẹn mà gặp, mỗi khi tết đến đều bồng bế vợ/chồng, con cái về nơi chôn nhau cắt rốn đáng yêu này. Cũng vì là gốc miền Tây nên mình bén duyên dễ dàng với nhóm ĐTM, bởi lẽ dân miền Tây đều có chung 1 điểm là: thật thà,chất phát và hiếu khách mà..:)

nuamua
07-03-2010, 08:28
Hôm qua post mấy cái ảnh Hòn Bà hầu cả nhà xong em vác xe phi lên Đà Lạt. Má ơi, đường đèo Omega đang làm đoạn Khánh Vĩnh bụi còn mù hơn cả sương Hòn Bà bữa trước. Có đoạn chống chân xuống đất thì bụi ngập cả giày. Tổng cộng mất 15km. Chạy đoạn này mất gần tiếng đồng hồ.
Đi ăn cướp nên chỉ kịp lượn 1 vòng Đà Lạt, xem được cái Hồ Xuân Hương trơ đáy với ... cái nhà đang cháy gần BV Tỉnh rồi ... về.
Chuyến về đi đèo Sông Pha. Đường xấu, trời nắng lại vội nên chả có cảm giác gì. Chỉ kịp chụp được 2 cái hoa trên đỉnh đèo Sông Pha.
Hoa này:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003076509mmy2zta4nt3039578.jpeg

...và hoa này:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201003076509njk5nwjiyt3050989.jpeg

:D

codai
07-03-2010, 10:14
Muốn đi Đảo với các ace ghê, nhưng về đến sg, mệt quá,đành fone lại với muoimuoi là mệt quá, phải ở lại sg nghỉ ngơi lấy sức để 10 tháng 3 này làm chuyến nha trang nữa rồi. Lại phải ở nhà hóng hớt chuyến đi đảo mà thôi. Trước khi về sg, đã sắm đủ 2 cái võng cho hành trang đi đảo tuần này rồi chứ

dulichmientay
07-03-2010, 14:52
Đọc bài của Kongfuson , Cát biển , và nhìn chữ ký của nhanvan_hoang , mình càng mong có dịp được gặp cả nhà ĐTM , nhất định sẽ tranh thủ cơ hội ..., thấy mọi người off linh đình mà mình không đựơc tham gia sao mà ganh tị quá !?!?!? :( 5 phút

cátbiển
07-03-2010, 19:00
Đọc bài của Kongfuson , Cát biển , và nhìn chữ ký của nhanvan_hoang , mình càng mong có dịp được gặp cả nhà ĐTM , nhất định sẽ tranh thủ cơ hội ..., thấy mọi người off linh đình mà mình không đựơc tham gia sao mà ganh tị quá !?!?!? :( 5 phút
Nhà ĐTM rất dễ thương, dễ gần và đáng yêu lắm bạn à, hôm nào có dịp off và đi phượt 1 lần, bạn cũng sẽ cảm thấy như mình thôi (beer)

dulichmientay
07-03-2010, 19:48
Mình cũng cảm nhận được qua từng bài viết của các thành viên trong nhóm mà , cái chất miền tây của nhóm ĐTM khó lẫn lắm , phải không Cát biển , hình như ĐTM không phải là dân miền tây không đâu , theo mình cảm nhận được là có nhiều miền nữa , nhưng chất miền tây cũng dễ lây nhiễm đúng không , nghĩ sao nói vậy , có gì góp ý , đừng có :T , khi nào gặp nhất định (beer) , nhưng mà ly kem chứ không phải ly bia đâu nhé ....:))

cátbiển
07-03-2010, 20:09
Chính xác là chất miền Tây dễ lây nhiễm hii,nhóm ĐTM có miền Trung nữa, CB mới đi chung nhóm chỉ có 3 lần,và off cũng chỉ 2 lần nhưng mà cảm thấy vui và cười tít mắt. rất mong gặp lại nhóm trong lần phượt gần nhất..:) kem thì mấy ly luôn chứ k phải 1 ly đâu nhé :)

barandom
08-03-2010, 00:33
E nhớ không lầm thì hình như nhà DTM có bảo al2 đi lại 9 cửa sông phỉa không ah ? thế có đi không các bác

Bao giờ trời mưa sẽ đi lại . Dầm mưa đi cửa sông mới thú, lúc nào đi sẽ gọi em.

lengkeng1minh
08-03-2010, 05:05
Cả nhà ơi!
Chúc Các chị em trong nhà ĐTM luôn vui vẽ, tươi trẻ và những buước chân mạnh mẻ trong công sự nghiệp Phượt.

lengkeng1minh
08-03-2010, 05:43
CHÀO MỪNG NGÀY 08/03: kỷ niệm không quên.

https://i822.photobucket.com/albums/zz144/thangchuot/TMtrnoNhm.jpg

Chuyến đò kinh dị:
Người 1 bên và xe 1 bên.
( Kiwi không dám ăn sáng sợ đò ...bị chìm)
https://i822.photobucket.com/albums/zz144/thangchuot/ngi1bnvxe1bn.jpg

titigold
08-03-2010, 13:57
Nhà mình ui, em có vé máy bay đi Đà Nẵng đi 6h45 ngày 16/10/2010 về 21h15 ngày 18/10/2010 tên Nguyễn Thị Lan Phương. Ai có nhu cầu thì liên hệ em nhé. Em chỉ xin lại ít vốn còn nếu thân quen thì tặng luôn.

Tks all

dulichmientay
08-03-2010, 14:10
Bao giờ trời mưa sẽ đi lại . Dầm mưa đi cửa sông mới thú, lúc nào đi sẽ gọi em.

Đọc bài của anh toàn thấy đi trời mưa , làm em ngán quá (NO). Nhưng khi nào đi chín cửa sông nhớ thông báo để xem em có đeo theo nổi không ????!!!!!

lengkeng1minh
08-03-2010, 22:25
Nhân ngày tém tháng boa, nhà ĐTM có 1 buổi OFF tại nhà anh Rắn lúc 18g30.
Nhà tài trợ chính của buổi of: Chuyên gia off.

Cám ơn bạn CBG với 5kg kem ngon tuyệt.( phãi chi buổi off nào cũng ăn kem nhở?).

muoimuoi
09-03-2010, 00:37
Nhân ngày tém tháng boa, nhà ĐTM có 1 buổi OFF tại nhà anh Rắn lúc 18g30.
Nhà tài trợ chính của buổi of: Chuyên gia off.

Cám ơn bạn CBG với 5kg kem ngon tuyệt.( phãi chi buổi off nào cũng ăn kem nhở?).

Cảm ơn mọi người đã cho iem 1 buổi tối 8/3 cười 1 cách nhức nhối nha :) Cám ơn anh Lengkeng đã chụp 1 tấm hình ấn tượng như vậy. Chụp với cả 3 anh. hehe

Chúc anh 2lúa lên đường xuyên con vịt gặt hái nhiều thành công. Khi về nhớ kể cho iem nhiều kỷ niệm vui buồn nha.

Chúc anh Chaubaogia & gia đình về Đà Nẵng lập nghiệp xây được nhiều nhà lầu, sắm được nhiều xế ... để tụi iem ra đó còn có nơi nương tựa nha. hehe

Chúc anh nhanchauchau (Mr Thanks) của tụi em ra Hải Dương vưỡn không được quên nhiệm vụ Tks. Hì hì...

Nhớ mọi người lắm. (BB)(BB)

lengkeng1minh
09-03-2010, 08:06
Đoàn "xuyên vịt của Hai Lúa đã khởi hành sáng nay lúc 7g tại nhà thờ đức bà.
Ra tiển có anh L.K, anh CBG, anh KFS và 1 số người là bạn bè của các TV 'XUYÊN VỊT"

https://i822.photobucket.com/albums/zz144/thangchuot/DSC07758.jpg

https://i822.photobucket.com/albums/zz144/thangchuot/DSC07762.jpg

hoaxuongrong
09-03-2010, 08:48
hì, đêm wa em bận ko có đến ăn kem dc, buồn gớm, huhu.
Chúc các thành viên DTM dù có đi đâu, ở đâu trên mọi miền đất của thế giới cũng đều luôn thành công,zui, hạnh phúc và luôn nhớ đến nhà DTM như một kỉ niệm ngọt ngào.

Dautay
09-03-2010, 09:37
Chúc Em Lúa lên đường may mắn và chúc cả đoàn xuyên vịt được thành công.

titigold
09-03-2010, 10:02
Huhu, sáng nay đã để đồng hồ dậy mà vẫn không dậy nổi để tiễn đồng chí Lúa lên đường.

Chúc Lúa lên đường nhiều thuận lợi nhá. Có gì thông tin cho hậu phương nhá nhá. heheheheh.

Tks anh Châu Bảo Gia về chầu kem nha, sau bữa hôm qua về thế nào cũng có người lên ký. hehehehehe

muoimuoi
09-03-2010, 11:43
Huhu, sáng nay đã để đồng hồ dậy mà vẫn không dậy nổi để tiễn đồng chí Lúa lên đường.

Chúc Lúa lên đường nhiều thuận lợi nhá. Có gì thông tin cho hậu phương nhá nhá. heheheheh.

Tks anh Châu Bảo Gia về chầu kem nha, sau bữa hôm qua về thế nào cũng có người lên ký. hehehehehe

Lên vòng 2 thôi, các vòng còn lại ko có tiến triển gì khả quan =))=))

Còi
09-03-2010, 13:28
[QUOTE=lengkeng1minh;168311]Đoàn "xuyên vịt của Hai Lúa đã khởi hành sáng nay lúc 7g tại nhà thờ đức bà.

https://i822.photobucket.com/albums/zz144/thangchuot/DSC07758.jpg

Nom rõ là pờ rồ nhầy. Sao mà mình ghen tị với nó thế. Sao sếp mình không đi chết đi để mình có thời gian đi như chú Lúa, nhì. :gun

muoimuoi
09-03-2010, 16:58
Nom rõ là pờ rồ nhầy. Sao mà mình ghen tị với nó thế. Sao sếp mình không đi chết đi để mình có thời gian đi như chú Lúa, nhì. :gun

Lúa phải nghỉ việc mới được đi đó chị, ko phải vì sếp chết đâu, hì hì

barandom
09-03-2010, 17:02

Hehe, em Còi lầm to rồi. Sếp mà đi chết nó để lại một đống công việc cho mình làm nín thở, vài bữa nó về nó nói do chưa tới số nên bị Diêm Vương đuổi về thì tới phiên mình chết thiệt đó. =))=))

lengkeng1minh
09-03-2010, 20:20
THÔNG BÁO.
Nhóm của Hai Lúa đã đến BMT lúc 6g, đã thuê phòng khách sạn, vừa mới tắm xong, đang nằm thoa mông, mát xa mông để mai đi tiếp.
Quí anh chị em mình ai có thuốc giãm đau thì gởi lên cho HL nhe!!!
Chặng 1 này nhóm của 2lúa đã đi hết 380km.

2LúaMiềnTây
09-03-2010, 22:50
Hôm nay đi ngót nghét 380km, cả đám đã bị biến thành "những con quỷ đỏ" (đội tuyển Bỉ) do bị nhuốm đầy đất đỏ từ đầu đến chân.
Cám ơn anh LK đã thông tin cho mọi người. Cám ơn anh Rắn đã phone hỏi thăm, cám ơn chaubaogia, kongfuson đã đưa tiễn, cám ơn tất cả những người nhắn tin và quan tâm. Em xúc động quá, em đi khóc đây. Chúc cả nhà ngủ ngon.

barandom
10-03-2010, 08:47
Hành trình của 2 lúa được tường thuật trực tiếp trên Topic :

https://www.phuot.vn/showthread.php?p=168687#post168687

Lúa cập nhật tình hình mỗi ngày trên Topic đó nhe. Không có hình thì cũng post tin nhe.

lengkeng1minh
10-03-2010, 19:37
Mai off, CBG và bạn Cuibap nhớ đến nha. Rất vui khi được gặp Cuibap.

chaubaogia
11-03-2010, 23:09
Chaubaogia và cuibap đi off vừa về rồi nè, bạn cuibap tham gia tăng 2 thôi, vì không ăn được cá, nên cuibap chỉ ăn được 3 con tôm:)) .

Chaubaogia gửi lời chào tạm biệt cả nhà ĐTM và sẽ nhớ mãi những buổi "Ọp" rất vui, tuy chưa đi ĐTM với ĐTM chuyến nào:D

Chaubaogia ra Đà nẵng rồi, nhường chức chuyên gia Ọp cho cuibap nha:)

Hẹn gặp ĐTM tại Đà Nẵng.

lengkeng1minh
12-03-2010, 05:38
Tối hôm qua ngày 11/03 nhà ĐTM có buổi ộp tại Bệt. Tăng 1 là của nhóm đi CTMS. Tăng 2 là chia tay bạn CBG. CBG về ĐN đoàn tụ với bố mẹ, chúc CBG LUÔN VUI KHOẺ, CÔNG VIỆC THĂNG TIẾN và là đầu cầu miền trung cho nhà ĐTM và các TV Phượt.
Được dịp làm quen với bạn CUIBAP, mong có dịp gặp lại Cuibap trong các chuyến tới của ĐTM.

https://i822.photobucket.com/albums/zz144/thangchuot/CHIATAY1.jpg

Từ trái qua: Cuibap, CBG, vợ chồng anh Barandom.

https://i822.photobucket.com/albums/zz144/thangchuot/CHIATAY2.jpg

và 3 trong vô số thiên nga của ĐTM.

https://i822.photobucket.com/albums/zz144/thangchuot/CHIATAY3.jpg

kongfuson
12-03-2010, 09:25
Trùi trùi nhìn thấy thèm quá. Chúc anh CBG thuận buồm xuôi gió nghen.

cátbiển
12-03-2010, 09:27
Nhìn hình mà thấy tiếc quá à hichic, coi Dautay kìa, ăn tôm ăn luôn cả cái que luôn hả e? ôi tội nghiệp con tôm qua chừng :)

Dautay
12-03-2010, 10:06
Nhìn hình mà thấy tiếc quá à hichic, coi Dautay kìa, ăn tôm ăn luôn cả cái que luôn hả e? ôi tội nghiệp con tôm qua chừng :)

Chi Cát Biển ớiii, tôm nướng muối ớt đấy,lần sau chị nên có mặt nhá để ăn đua với em.

ruadibo
13-03-2010, 20:47
Hic, giờ e mới biết tin, tuy hơi muộn nhưng rùa e cũng xin chúc a CBG đoàn tụ với gia đình vui vẻ và hạnh phúc a nhé !

barandom
13-03-2010, 22:00
Chiều nay lúc 17h00 CBG đang ở Cam Ranh (tiếc rằng không gặp được Tulipden), tối sẽ đến Nha Trang,

Lúa đã đến Đà Nẵng đang lượn lờ TP biển .

.

cuibap
13-03-2010, 23:14
Hôm chia tay CBG thấy buồn buồn vì mất 1 chuyên gia ọp.Ko biết khi nào mới gặp lại đây!:F:F

chaubaogia
13-03-2010, 23:16
Lúc nghỉ trưa, bị mấy con bò kêu: sao mày dám chiếm chỗ nghỉ trưa của tao=))

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1183&pictureid=29317

Tấm này chụp ở bờ biển Cà ná

cátbiển
14-03-2010, 00:15
Chúc CBG luôn vui vẻ và hạnh phúc !!

lengkeng1minh
14-03-2010, 19:45
2Lúa đang ở trên đỉnh Bạch Mã, đoàn lên tới nơi lúc 17g.

chaubaogia
15-03-2010, 00:01
Báo cáo cả nhà, chaubaogia chiều nay ghé GÀNH ĐÁ DĨA, tồi nay ngủ Qui Nhơn như dự kiến.

Hôm qua bỏ Vịnh Vĩnh Hy do thằng bạn rủ rê nhậu:D

nuamua
15-03-2010, 09:00
Lúc nghỉ trưa, bị mấy con bò kêu: sao mày dám chiếm chỗ nghỉ trưa của tao=))

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1183&pictureid=29317

Tấm này chụp ở bờ biển Cà ná

Mặc áo đỏ coi, còn ngồi đó mà cười được không!

nhanchauchau
15-03-2010, 11:10
Mặc áo đỏ coi, còn ngồi đó mà cười được không!

Bò bị mù màu bạn ạ. Chỉ khi bạn vẫy khăn trước mặt nó thì nó mới nổi khùng lên thôi.

muoimuoi
15-03-2010, 11:36

Ô, thời điểm này leo lên đỉnh Bạch Mã được àh ;) tin mừng, tin mừng

Còi
15-03-2010, 13:04

Ô, thời điểm này leo lên đỉnh Bạch Mã được àh ;) tin mừng, tin mừng

Đúng rồi, các bác kiểm chứng lại thông tin từ 2lúa xem thế nào, chứ thời gian này mà nói leo lên đỉnh Bạch Mã được là em ứ có nghe được đâu ớ. =))

EmHN
15-03-2010, 14:20
Ây da, lâu quá con mới được về thăm nhà, thấy nhà mình được dọn dẹp sạch trơn mà tưởng mình đi lộn nhà người khác. Sao Ba Má hổng làm cái biển to to: "Nhà ĐTM hân hoan chào đón các con" để con biết đường mà mò về hở Ba Má???
Mà Ba Má ơi, các anh chị con đi tứ tán hết rồi sao? Nhà mình đa số các chị em phụ nữ, mà các anh cũng nỡ bỏ đi hở? Con buồn rồi, con đi bắt con chuồn chuồn lửa đem cắn rốn thằng nhóc hàng xóm chơi đỡ buồn đây! Hix

Buồn thì có buồn, nhưng em muốn chúc anh cả CBG làm ăn khấm khá để mai mốt đói, em ra ĐN nuôi em vài bữa nhé! :D
Em chúc anh thứ n Nhanchauchau hạnh phúc với gia đình và có thêm phượt nhí nha!!! ;)
Em chúc anh thứ n+1 2Lua bình an đem quà về cho em!!! (c)
...
Còn Mùng 10/3 và 30/4 tính sao Ba Má??? (NT)

nhanchauchau
15-03-2010, 15:38
Cám ơn EmHN nhiều. Nhà mình bây giờ chuyển sang skype rồi. Bên đấy tám quá trời luôn, thoải mái hơn. Mà bây giờ em rảnh hơn rồi hả? Sang đó 8 cùng đi.

barandom
15-03-2010, 15:47
Ây da, lâu quá con mới được về thăm nhà, thấy nhà mình được dọn dẹp sạch trơn mà tưởng mình đi lộn nhà người khác. Sao Ba Má hổng làm cái biển to to: "Nhà ĐTM hân hoan chào đón các con" để con biết đường mà mò về hở Ba Má???
Mà Ba Má ơi, các anh chị con đi tứ tán hết rồi sao? Nhà mình đa số các chị em phụ nữ, mà các anh cũng nỡ bỏ đi hở? Con buồn rồi, con đi bắt con chuồn chuồn lửa đem cắn rốn thằng nhóc hàng xóm chơi đỡ buồn đây! Hix

Buồn thì có buồn, nhưng em muốn chúc anh cả CBG làm ăn khấm khá để mai mốt đói, em ra ĐN nuôi em vài bữa nhé! :D
Em chúc anh thứ n Nhanchauchau hạnh phúc với gia đình và có thêm phượt nhí nha!!! ;)
Em chúc anh thứ n+1 2Lua bình an đem quà về cho em!!! (c)
...
Còn Mùng 10/3 và 30/4 tính sao Ba Má??? (NT)

Ba má là ai vậy trời?

Mùng 10/3 và 30/4 anh với em đi Phượt bộ một vòng Sài gòn nhe ;)

titigold
15-03-2010, 17:56
Em tình nguyện không đi nha anh Rắn, đừng rủ em, rủ mắc công đi rồi về hic, ây da

EmHN
15-03-2010, 18:27
Nhà mình bây giờ chuyển sang skype rồi. Bên đấy tám quá trời luôn, thoải mái hơn. Mà bây giờ em rảnh hơn rồi hả? Sang đó 8 cùng đi.

Dạ vâng ạ, bây giờ em có rảnh hơn rồi, nhưng chưa có cài skype. Có ai cài giúp mình hông ta? (wait) Cứ phải ngóng mỏ lên hóng hớt mà chẳng hiểu mô tê răng rứa gì, lại còn bị hắt hủi "thôi đừng có kể cho nó nghe, mỏi cả miệng. Ai bảo không skype ráng chịu" :Dam

Mùng 10/3 và 30/4 anh với em đi Phượt bộ một vòng Sài gòn nhe ;)

Em tình nguyện không đi nha anh Rắn, đừng rủ em,

Em tình nguyện không đi luôn :( Kiếm độ khác đi anh Rắn ới ời ơi!!!

nhanchauchau
15-03-2010, 19:28
Cô cứ lười:T. Lên google tìm skype là ra ngay, chỉ sợ chỗ em mấy bạn IT bạn ấy khóa, không cho cài linh tinh vào máy thôi. Cứ thử xem, biết đâu đấy!

lengkeng1minh
15-03-2010, 19:35
EmHN lâu lắm rồi không vào P. Rất vui được gặp lại.
Đã ổn định HK chưa vậy?

chaubaogia
15-03-2010, 20:27
Chaubaogia đã tới Đà Nẵng lúc 20h10 an toàn, làm mấy bộ sửa xe, vá ruột xe, bơm...bị thất nghiệp hết. Chỉ có cái sạc năng lượng mặt trời của anh Keng tặng là có tác dụng:)

Tới nhà, cảm giác sướng lâng lâng như trên đỉnh Phanxiphan:shrug:

barandom
15-03-2010, 21:26
Tối nay Lúa đã về đến Huế sau một ngày nuôi vắt rừng Bạch Mã .

barandom
16-03-2010, 05:11
Dạ vâng ạ, bây giờ em có rảnh hơn rồi, nhưng chưa có cài skype. Có ai cài giúp mình hông ta? (wait) Cứ phải ngóng mỏ lên hóng hớt mà chẳng hiểu mô tê răng rứa gì, lại còn bị hắt hủi "thôi đừng có kể cho nó nghe, mỏi cả miệng. Ai bảo không skype ráng chịu" :Dam

Em không cài Skype cũng được . Mỗi tuần đãi anh một cữ chè đi có gì anh thông báo cho hehe

titigold
16-03-2010, 07:07
Hehehe, anh Rắn nói thế thì nhiều người báo tin lắm đấy.

@ emHN: chị là cứ phải lấy lòng IT cơ, rồi nhờ cài skype cho.

@ CBG: về tới nhà là sướng rồi hén. hihihi. Mai anh đi làm chưa hay vậy??

nhanchauchau
16-03-2010, 08:00
Chúc mừng anh CBG đã về đến nhà! Nhìn anh mà em sốt ruột, em cũng sắp về rồi. Cảm xúc bây giờ cứ lẫn lộn, muốn về vì nhớ nhà, nhưng về thì lại nhớ ĐTM, biết khi nào mới gặp lại mọi người, lại cùng rong ruổi với mọi người trên những bờ đê, lại về ĐTM mùa nước nổi...

Bây giờ em mới thấy thấm câu thơ “Khi ta ở chỉ là nơi đất ở. Khi ta đi đất đã hóa tâm hồn” của nhà thơ Chế Lan Viên.

Thôi không buồn nữa! Tối nay có ai đi hội sách không?

barandom
16-03-2010, 08:15
Chú mừng anh CBG đã về đến nhà! Nhìn anh mà em sốt ruột, em cũng sắp về rồi. Cảm xúc bây giờ cứ lẫn lộn, muốn về vì nhớ nhà, nhưng về thì lại nhớ ĐTM, biết khi nào mới gặp lại mọi người, lại cùng rong ruổi với mọi người trên những bờ đê, lại về ĐTM mùa nước nổi...

Bây giờ em mới thấy thấm câu thơ “Khi ta ở chỉ là nơi đất ở. Khi ta đi đất đã hóa tâm hồn” của nhà thơ Chế Lan Viên.

Hy vọng là sẽ có lúc ĐTM đi bờ đê sông Hồng. Lúc đó mọi việc phải nhờ chauchau thôi

Chiều nay anh đi hội sách lúc 17h20 có ai đu theo không ?

titigold
16-03-2010, 11:44
Nếu xong việc sớm thì em đu.

Hẹn chỗ nào anh Rắn ui.

barandom
16-03-2010, 12:30
Nếu xong việc sớm thì em đu.

Hẹn chỗ nào anh Rắn ui.

Cổng CV Lê văn Tám trên đường Võ thị Sáu.

Tam
16-03-2010, 12:43
Mọi người mua sách gì vậy, để em bắt chước mua với (để có cớ mà đi í mà :) )

barandom
16-03-2010, 12:45
Mọi người mua sách gì vậy, để em bắt chước mua với (để có cớ mà đi í mà :) )

Em cần sách gì cũng có. Nếu sách gì mà chợ sách không bán thì cứ hỏi mượn của chị Rắn:)) , Chắc chắn có

Còi
16-03-2010, 13:15
Chúc mừng anh CBG đã về đến nhà! Nhìn anh mà em sốt ruột, em cũng sắp về rồi. Cảm xúc bây giờ cứ lẫn lộn, muốn về vì nhớ nhà, nhưng về thì lại nhớ ĐTM, biết khi nào mới gặp lại mọi người, lại cùng rong ruổi với mọi người trên những bờ đê, lại về ĐTM mùa nước nổi...

Iem đây, iem đây. Chiều nay đi sưu tầm vài cuốn hay hay. Mang về quăng lên giá sách khè bố mẹ (c) ( Iem đang bị la mắng là sao không chịu đọc sách mà mắt thì càng ngày càng cận lòi ra. :shrug:

EmHN
16-03-2010, 13:35
Cảm xúc bây giờ cứ lẫn lộn, muốn về vì nhớ nhà, nhưng về thì lại nhớ ĐTM, biết khi nào mới gặp lại mọi người, lại cùng rong ruổi với mọi người trên những bờ đê, lại về ĐTM mùa nước nổi...

Hôm nay tự nhiên có người sau khi :T em nó thì "xuất khẩu đọc thơ" ta ơi!!! Sao mà lãng mạn một cách nhức nhối thế!!! hí hí

Hy vọng là sẽ có lúc ĐTM đi bờ đê sông Hồng.
Chiều nay anh đi hội sách lúc 17h20 có ai đu theo không ?

Cái vụ đê sông Hồng cũng hấp dẫn nha.
Nhớ năm hồi đó cái gì cũng lần đầu hết, lần đầu đi máy bay 1 mình ênh, lần đầu ngồi xe lửa đi xa 1 mình ênh, nên em nó cứ bám một anh: Tui hổng biết, anh bán vé cho tui thì anh đi đâu, tui đi đó, anh phải dẫn tui lên được toa tàu ngồi chung với anh tui mới mua!! (Mua vé bán lại của một anh Lào Cai đi chung cô người yêu Hải Dương) :D Ngồi ngủ vật vờ đến sáng nghe lơ mơ đến Hồng hào gì đó cũng ráng ngóc đầu dậy hỏi: "Dì dậy?" "Sông Hồng đó" "Đâu? Đâu?"- Mắt ngó nghiêng, miệng chữ U nom lúa miền Nam mấy mùa dễ sợ luôn. Hehe
Kiếm tua du hí bờ đê sông Hồng cho em nó bớt lúa đi anh Rắn ới ời ơi!!! :L

Còn hôm nay em hổng đi hội sách được rồi. Phải đi kiếm một chỗ để an cư mà phượt thôi

lengkeng1minh
16-03-2010, 17:18
Tối nay, vào kiếm mấy tấm bản đồ, ai đi trước để ý dùm nhe.

barandom
16-03-2010, 20:44
:(( Hổng có tấm bản đồ nào mà còn bị mất mấy con cá kèo :((

cátbiển
16-03-2010, 23:06
Lúc chiều vào CV chỉ thấy có AC Rắn, dạo 1 lúc chọn được cuốn " đời thay đổi khi ta thay đổi" nghe nói hay lắm,mà chưa có dịp đọc,với người ta là " sách gối đầu giường" còn với mình k biết gối đầu gì ....đây hehe, dự định tu từ đây đến lúc đi CĐ để nghiền ngẫm nó mới được. Đi 1 hồi chọn được vài món nữa, rồi về vì có việc, để A C Rắn ở lại luôn, nhưng cũng tiếc cái chầu tôm và cá kèo ghê lắm hichic....

lengkeng1minh
17-03-2010, 07:31
Nghe Nambyus bảo có gặp anh chị Rắn trong hội chợ sách. Cám ơn Nhanchauchau đã alô nhe.

meocom
17-03-2010, 12:25
Ây da, hôm qua mình cũng đi hội sách mà không gặp các bạn thật tiếc quá. Có lẽ giờ đó người đi xem, đi chọn sách đông đúc nên không gặp được bạn barandom.

langbiang
17-03-2010, 16:19
Lúc chiều vào CV chỉ thấy có AC Rắn, dạo 1 lúc chọn được cuốn " đời thay đổi khi ta thay đổi" nghe nói hay lắm,mà chưa có dịp đọc,với người ta là " sách gối đầu giường" còn với mình k biết gối đầu gì ....đây hehe, dự định tu từ đây đến lúc đi CĐ để nghiền ngẫm nó mới được. Đi 1 hồi chọn được vài món nữa, rồi về vì có việc, để A C Rắn ở lại luôn, nhưng cũng tiếc cái chầu tôm và cá kèo ghê lắm hichic....
Bộ sách ĐỜI THAY ĐỔI KHI CHÚNG TA THAY ĐỔI gồm nhiều cuốn chứ không phải một đâu CB ạ. Tuy nhiên anh thấy chỉ cuốn 1 và cuốn 2 là hay thôi ...

À hỏi thêm tí: bộ sách DU LỊCH 3 MIỀN gồm 3 cuốn Bắc - Trung - Nam của tác giả Bửu Ngôn có nên mua không nhỉ? Lang thấy chỉ có bộ sách này giới thiệu về du lịch VN (kiểu Lonely Planet) nhưng không vừa ý lắm vì .. trông hơi sơ sài. Không biết mọi người thấy ntn? :(
@Lengkeng: em có lang thang hôm khai mạc thì có thấy bán tập bản đồ giao thông bỏ túi đầu năm 2010 mà. Không biết anh đã mua chưa nhỉ!

toinguoimientay
17-03-2010, 16:40
À hỏi thêm tí: bộ sách DU LỊCH 3 MIỀN gồm 3 cuốn Bắc - Trung - Nam của tác giả Bửu Ngôn có nên mua không nhỉ? Lang thấy chỉ có bộ sách này giới thiệu về du lịch VN (kiểu Lonely Planet) nhưng không vừa ý lắm vì .. trông hơi sơ sài. Không biết mọi người thấy ntn? :(

Anh langbiang,em thấy cuốn này chỉ có giá trị để tham khảo những nơi mình chưa từng đi bao h(nói chung là phù hợp với các bạn nào ko đi nhiều và khi mình cần các bản đồ trung tâm các tỉnh thành để tham khảo nếu lần đầu tới) chứ thông tin trong đây nhiều cái không phù hợp cho dân Phượt.Em VD nhé:
Phần chổ ở Tiền Giang ghi là:
"Tính theo giá phòng từ thấp lên cao:
S.T.,Địa Chỉ,số điện thoại.
..."
Anh thử gọi vào khách sạn này xem:bảo đảm với anh giá phòng Double của nó trong 1 ngày nó báo anh ko dưới 250k.Trong khi tại Mỹ Tho kiếm được nhiều phòng từ 60k-150k với tiện nghi gồm đủ cả TV,máy lạnh,...

ruadibo
17-03-2010, 21:21
Em không cài Skype cũng được . Mỗi tuần đãi anh một cữ chè đi có gì anh thông báo cho hehe

Ai tốt bụng chỉ em dùng skype với, đã cài, đã reg nick cả năm nhưng chưa chat qua skype bao giờ, nick cả nhà là gì vậy :D.

Anh Rắn cũng rất "tốt bụng", nhưng bụng anh Rắn tốt quá em đãi không nổi :D:D:D.

Tam
17-03-2010, 21:42
Nick của em là gì? PM cho chị đi, chị add em vô chatroom nhà mình, rồi từ từ em add nick của cả nhà :).

cátbiển
18-03-2010, 09:10
Bộ sách ĐỜI THAY ĐỔI KHI CHÚNG TA THAY ĐỔI gồm nhiều cuốn chứ không phải một đâu CB ạ. Tuy nhiên anh thấy chỉ cuốn 1 và cuốn 2 là hay thôi ...

Vậy hả LB? C đâu có biết đâu. mà bữa giờ cũng chưa đọc được chữ nào cả,nó còn trong bao nilon y nguyên :shrug:

barandom
18-03-2010, 11:20
Tặng em Rùa nhé ;).

Rùa hiện nay

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1178&pictureid=29245

Rùa trong tương lai gần (khoảng 5-10 năm sau):))

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1178&pictureid=29246

Rùa 20 năm sau =))

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1178&pictureid=29244

ngoikoyen
18-03-2010, 14:30
Hi cả nhà!
Sài gòn mùa này nắng nóng quá.e ngòikoyen nữa rồi.trốn sg thôi.có chỗ nào mát không cả nhà ơi.hehee..........:D:D

muoimuoi
18-03-2010, 14:56
hi cả nhà!
sài gòn mùa này nắng nóng quá.e ngòikoyen nữa rồi.trốn sg thôi.có chỗ nào mát không cả nhà ơi.hehee..........

Anh ko viết hoa đầu câu, hehe, edit lại kìa anh. ;)

Em nhớ có 1 chỗ mát lạnh luôn "nhà băng ở Đầm Sen". hehe

Tam
18-03-2010, 21:35
Hehe, hôm nay em mới phát hiện: Rắn đốm, có một con rắn đốm :)

muoimuoi
19-03-2010, 09:08
Hehe, hôm nay em mới phát hiện: Rắn đốm, có một con rắn đốm :)

Rắn này 2 con mắt nhìn kỳ kỳ há chị Tâm ;) nhìn cứ sao... sao... hehe

titigold
19-03-2010, 11:51
Bà con có xem phim chú bé rừng xanh không?? Rắn này có cặp mắt giống giống con rắn trong đó được cái ngoại hình xì tin hơn hén.

chaubaogia
19-03-2010, 20:03
Bà con có xem phim chú bé rừng xanh không?? Rắn này có cặp mắt giống giống con rắn trong đó được cái ngoại hình xì tin hơn hén.

Dám chọc đại ca hả ?
Mấy hôm nay đuối như trái chuối, biết thế không thèm làm Bao Lãnh Đạn làm giề(NO)

chaubaogia
21-03-2010, 13:23
Khi hoàng hôn buông xuống, ta "Te huyền"bên bờ biển Kê Gà:D
\https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1183&pictureid=29316

chaubaogia
21-03-2010, 13:29
Trên đỉnh bán đảo Sơn trà, có mấy cái chữ gì của Vua Minh Mạng, đọc chẳng hiểu, 2 Lúa địch dùm thử nha:

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1183&pictureid=29816

Gần hơn nè:

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1183&pictureid=29817

nguyễn oanh
22-03-2010, 12:53
Đỉnh bàn cờ bạn ạ.theo như mình nhìn chữ đấy.

lengkeng1minh
22-03-2010, 14:57
QL14C, ấn tượng khó phai.

https://i822.photobucket.com/albums/zz144/thangchuot/gau/DSC07944.jpg

https://i822.photobucket.com/albums/zz144/thangchuot/gau/DSC07957.jpg

https://i822.photobucket.com/albums/zz144/thangchuot/gau/DSC07999.jpg

BM
23-03-2010, 12:53
Hailuamientay và các bạn xuyên Việt thế nào rồi nhà DTM? :)

dugiang
23-03-2010, 14:16
Uh, em cũng định vào hỏi thế.
Ah, hỏi thêm là bé nào chân dài đi cùng đoàn anh lengkeng đợt này mà xinh quá vậy?

titigold
23-03-2010, 14:51
Hailuamientay và các bạn xuyên Việt thế nào rồi nhà DTM? :)

Tks anh đã quan tâm. Anh theo dõi chi tiết trong topic này nhé.

https://www.phuot.vn/showthread.php?t=6628&page=7

muoimuoi
23-03-2010, 14:52
Uh, em cũng định vào hỏi thế.
Ah, hỏi thêm là bé nào chân dài đi cùng đoàn anh lengkeng đợt này mà xinh quá vậy?

Chị dugiang, "bé chân dài" ấy tụi em hay gọi là Công Chúa, vì chị ấy rất dễ thương & đặc biệt rất iu màu hồng. Chị ấy nấu ăn rất ngon, là đời đầu của thế hệ 8x. Xinh xắn, năng động, xì-tin...;)

chaubaogia
23-03-2010, 18:15
6h sáng ở BMT:
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1183&pictureid=30261

4h chiều ở Nha Trang:
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1183&pictureid=30260

Nhưng chỉ được đi lướt qua, chán thậtX(, hình chụp bằng ĐTDĐ:D

langbiang
23-03-2010, 22:25
Chị dugiang, "bé chân dài" ấy tụi em hay gọi là Công Chúa, vì chị ấy rất dễ thương & đặc biệt rất iu màu hồng. Chị ấy nấu ăn rất ngon, là đời đầu của thế hệ 8x. Xinh xắn, năng động, xì-tin...;)
MM ơi! Anh cũng xì tin nè, yêu màu tím, ghét sự giả dối! :) Em mớm hàng giúp anh nhanh nhanh. Nếu oke, anh lại cái đầu heo :LL

lengkeng1minh
24-03-2010, 06:07
Hihihihihihi......Cám ơn Lang nhiều nhé. Cái lều rất oke, tối qua mới test thử. 1 người nhưng 2 người cũng lọt.

muoimuoi
24-03-2010, 08:23
MM ơi! Anh cũng xì tin nè, yêu màu tím, ghét sự giả dối! :) Em mớm hàng giúp anh nhanh nhanh. Nếu oke, anh lại cái đầu heo :LL

Để iem xem ngũ hành tương khắc như thế nào rồi iem phán nhé :D
Nhanh nhanh để còn măm măm cái đầu heo ..;)

nhanchauchau
24-03-2010, 08:34
Để iem xem ngũ hành tương khắc như thế nào rồi iem phán nhé :D
Nhanh nhanh để còn măm măm cái đầu heo ..;)

Ngũ hành thì làm gì có màu hồng và màu tím để xem hả em:D

muoimuoi
24-03-2010, 08:51

Hehe, quay ngược lại quá khứ của anh Lang. Hồi xưa anh ấy....cũng iu màu tím...nhưng lại sống nội tâm... & hay t......è d.....ầm... :P:P:P

Em chọc anh tý thôi, đừng quánh em nha. :T:T

muoimuoi
24-03-2010, 08:53

Anh chauchau ơi, tối qua cả nhà vui hok anh :(:( Hôm qua, thực sự em rất bựn nên không tham gia được. Em chúc anh cùng gia đình vạn sự như ý nhé. Hẹn gặp lại anh trên các cung đường Bắc tiến :):)

nhanchauchau
24-03-2010, 10:11
Anh chauchau ơi, tối qua cả nhà vui hok anh :(:( Hôm qua, thực sự em rất bựn nên không tham gia được. Em chúc anh cùng gia đình vạn sự như ý nhé. Hẹn gặp lại anh trên các cung đường Bắc tiến :):)

Nhà mình lúc nào cũng vui tới bến, em lạ gì! Cám ơn em nhiều . Anh sẽ ra Bắc, xây dựng cơ sở đón nhà ĐTM ra đập phá. hihihi

titigold
25-03-2010, 09:21
Hôm đó MM không qua, làm Ms. Dâu chơi toàn nhạc buồn. Bữa nào chép cái đĩa dance, đổi phong cách cái nhỉ. hihihi

barandom
25-03-2010, 10:39
Hôm đó MM không qua, làm Ms. Dâu chơi toàn nhạc buồn. Bữa nào chép cái đĩa dance, đổi phong cách cái nhỉ. hihihi

Bao giờ chép cái đĩa nhớ báo cho anh gắn cái cửa, không là bị :T:gun

lengkeng1minh
26-03-2010, 19:06
Chào cả nhà. Nhóm đi Côn Đảo, đang chờ cơm. Sáng nay mới đi Hải Đăng Bảy Cạnh. Chuyến đi cực kỳ thú vị, Tàu nhỏ chỉ chở được 7-8 mạng nên ra biển bị sóng oánh tơi bời.( Chưa ra tới nơi đã tắm biển trên tàu-bị sóng đánh ướt nhèm nhẹm). Phải đi cái thúng vào bờ, có người biết bơi thì tự bơi vào.
Hải đăng Bảy Cạnh tuyệt đẹp cả nhà à! Bọn tớ nhậu nhẹt linh đình, bắn phá ầm ầm, hái mận ( mận nhỏ nhưng ngọt ngay).
Lúc về, sóng lớn vẫn phải đi thúng ra. Nhanvanhoang và Kiwi tự bơi ra tàu.
HIhihihihi...tí nửa sẻ post ãnh sau mọi người hé.

barandom
26-03-2010, 19:59
Hehe sóng oánh tơi bời , bảo vệ vũ khí như thế nào để bắn phá ? Hy vọng là mọi người không giống như CòiTo nhé .:)

lengkeng1minh
26-03-2010, 22:13
L.K chơi cái áo mưa cho balo, tống hết máy ảnh vào thắt lại, câm khư khư trên tay, túi chống nước phát huy hiệu quả.
Ngày đầu từ bến Cát Lở; xuống tàu lúc 17g đến CĐ lúc gần 6g sáng.đứng trên boong tàu bị nhồi lắc rất dử. Còn dưới tàu( nhóm ở tầng dưới cùng nên êm hơn) ngủ giường tầng, lắc rất nhẹ nhàng, y như nằm võng vậy. May mắn không ai bị say sóng. Đến lúc này mọi người vẫn khỏe, đang chuẩn bị đi nghỉa trang Hàng Dương bắt ma lúc 23g30.
Khi nãy, sau khi ăn cơm, mới đi dạo 1 vòng, ra chợ CĐ mua nhang và trái cây.
Chúc mọi người ở nhà cuối tuần vui vẹ nhé.

barandom
27-03-2010, 09:18
Hồi hôm có bắt được con ma nào không?

Kiwi có gặp bạn không? (bạn ma chat bữa hổm í mà):)

barandom
27-03-2010, 18:13
Hehe , tin nóng hổi mới nhận được từ Malaysia.

Thứ 5 25/03 trong lúc các thành viên khác của ĐTM lên tàu ra Côn Đảo, em Hoaxuongrong đã lên đến đỉnh Kinabalu một cách ngon lành :).

Sau một đêm ngủ trên đỉnh núi với nhận xét "lạnh dã man" , hoaxuongrong đã xuống núi an toàn vào ngày 26/03 .

Hôm nay hoaxuongrong đã hoàn thành chuyến đi lấn biển ở mấy hòn đảo , tối sẽ đi tham quan TP Kota Kinabalu . Tối mai sẽ về đến TP.HCM .

Chúc mừng em gái áp út của ĐTM đã có một chuyến chinh phục nóc nhà Đông Nam Á thành công (c) (wait).

@Hoaxuongrong: Em đi dữ quá , mới tuần trước chinh phục nóc nhà Đông Nam Bộ , tuần này đã tăng chỉ tiêu lên nóc nhà Đông Nam Á , ghê quá :D:D

lengkeng1minh
28-03-2010, 15:41
Nhóm Côn Đảo về tới Vũng Tàu lúc 10g sáng nay và 16g thì về đến TP an toàn.
25 Thành viên Phượt đã có 1 chuyến thăm Côn Đảo tuyệt vời. Cám ơn Tù Côn Đảo( Triệu Nhân) đã thiết kế 1 chuyến đi thật "quá đã", cám ơn mọi thành viên luôn đồng lòng sát cánh vượt qua bao hiểm nguy để tạo nên 1 chuyến đi đầy ấn tượng

lengkeng1minh
28-03-2010, 16:29
Trên cầu cảng Bến đầm.

https://i822.photobucket.com/albums/zz144/thangchuot/gau/IMG_5208.jpg

lengkeng1minh
28-03-2010, 16:41
Hải đăng Bảy Cạnh.( Sa bàn của Bảo Tàng CĐ). 1 trong những điểm đến quan trọng của chuyến đi.

https://i822.photobucket.com/albums/zz144/thangchuot/gau/IMG_5795.jpg

Thúng đưa nhóm vào bờ ( mổi lần được 5 người), vài bạn bơi tốt đã tự bơi từ tàu du lịch vào đảo để rút ngắn thời gian đổ quân.

https://i822.photobucket.com/albums/zz144/thangchuot/gau/IMG_5284.jpg

Đường lên hải đăng ( nhóm đi xuyên qua 1 cánh rừng và làm 1 bài test nhỏ về leo núi.

https://i822.photobucket.com/albums/zz144/thangchuot/gau/IMG_5301.jpg

langbat
28-03-2010, 17:07
Cảm ơn anh lengkeng vừa về là có ảnh nóng hổi để xem

lengkeng1minh
28-03-2010, 19:43
Chả có con ma nào để bắt về "tám" cả, chỉ có gió thổi xuyên qua các hàng cây nghe rất ghê rơn. Tặng anh tấm ãnh chàng đẹp trai nhất nhóm đang thắp hương bên mộ chị Vỏ Thị Sáu.

https://i822.photobucket.com/albums/zz144/thangchuot/gau/IMG_5494.jpg

lengkeng1minh
28-03-2010, 20:08
Cả nhà ơi! Và các bạn Phượt có đọc trang này:
Mọi người ơi! Côn Đảo là sứ sở "thần tiên" vì không trộm cắp( mình quẵng xe bên lề đường với mủ BH treo nơi tay lái, khăn mặt mới mua quên không mang theo mà để cả đêm không ai lấy). Và hảy đến CĐ đi mọi người ơi! vì thời điểm này là mùa du lịch đấy, vì từ cuối tháng 4 đến cuối tháng 10 là vào mùa mưa rồi, sẻ gặp nhiều khó khăn ( dù bạn đi tàu hay máy bay) khi di chuyển ra đảo. Chuyến đi của mình tổng thiệt hại hết 1.650k ( đúng ra là 1.500k nhưng bọn mình thuê tàu ra hải đăng Bảy Cạnh nên phát sinh thêm 150k). Đây là điểm đáng đến dù chỉ 1 lần trong đời. Đây là sứ Sở " Thần tiên" đúng nghỉa nhất mà mình được thấy trên quê hương VN của chúng ta.

2LúaMiềnTây
28-03-2010, 21:07
Hello cả nhà,

Anh Lengkeng vừa đi Côn Đảo về là up hình liền, còn em đi hoài tìm tiệm net thì khó khăn. Nên hình ảnh thiếu thốn, thôi để sau này em về em post luôn 1 thể, nói chung là nhiều ảnh lắm lắm...

chuongvang
29-03-2010, 08:11
Chào cả nhà,

Mình là thành viên mới toe, lang thang trên Phượt đã lâu, khâm phục các bạn với những chuyến đi khám phá dọc chiều dài đất nước, khâm phục và chỉ dám khâm phục thôi chứ không dám tham gia vì " tuổi cao sức yếu ".
Lựa chọn mãi, cả gia đình mới dám tham gia tour Nhân Côn đảo. Tour này lại toàn dân Phượt mới máu chứ, đúng là ĐTM " Đi thấy Mẹ ". Lên tàu ra đảo, leo núi lên Hải Đăng, lên hang Đức Mẹ vào giữa khuya, ......
Một chuyến đi đáng nhớ và nhiều trải nghiệm thú vị. Thanks cả đoàn và hướng dẫn viên áo đỏ.

Gia đình Phương, Khánh, Lộc
(BB)

cátbiển
29-03-2010, 09:00
Chào cả nhà,

Mình là thành viên mới toe, lang thang trên Phượt đã lâu, khâm phục các bạn với những chuyến đi khám phá dọc chiều dài đất nước, khâm phục và chỉ dám khâm phục thôi chứ không dám tham gia vì " tuổi cao sức yếu ".
Lựa chọn mãi, cả gia đình mới dám tham gia tour Nhân Côn đảo. Tour này lại toàn dân Phượt mới máu chứ, đúng là ĐTM " Đi thấy Mẹ ". Lên tàu ra đảo, leo núi lên Hải Đăng, lên hang Đức Mẹ vào giữa khuya, ......
Một chuyến đi đáng nhớ và nhiều trải nghiệm thú vị. Thanks cả đoàn và hướng dẫn viên áo đỏ.

(BB)
Hi chị, chào mừng chị vào nhà ĐTM 8 nhé. ! e đâu có thấy chị "tuổi cao sức yếu " đâu, C cũng còn sung sức lắm hii. Chuyến đi phải nói là cái gì cũng là " lần đầu tiên" . theo như lời của " nhân côn đảo" . Mà run nhất là vào nghĩa trang Hàng Dương lúc 12h đêm, ai cũng im lặng mà run,hehe. Thắp nhang thì chỉ dám thắp mấy ngôi mộ gần gần xung quanh chứ không dám đi xa, vì sợ bị ma nhát.

langbat
29-03-2010, 10:19
Chào cả nhà DTM, up thử hình chuyến côn đảo vừa rồi.
Vừa chiếm được côn đảo nên chị này vui ghê

lengkeng1minh
29-03-2010, 10:53
Mời các bạn ra Bệt lúc 18g chiều này 29/03, cùng ĐTM chia tay Nhanchauchau nhe, các bạn nào đã tham gia chuyến Côn Đảo vừa qua hay quan tâm đến CĐ hảy chuân bị bút nhớ để share hình nhe. Hẹn gặp mặt.

Trình Ký
29-03-2010, 11:47
Cám ơn anh lengkeng cho ảnh.

nhanvan_hoang
29-03-2010, 15:55
Chào cả nhà,

(BB)

Chúc cô và gia đình mạnh khỏe sau chuyến đi. Một chuyến đi quá đã phải không Cô? Hi vọng lại có cơ hội gặp lại mọi người trong những chuyến sau nhẹ nhàng hơn.

Sao tự nhiên thấy nhớ bài hát "đêm thấy ....ta và bạn là .....thác đổ" quá.

chuongvang
29-03-2010, 17:32
Anh langbat này ác thiệt , chuyện riêng của Đoàn mà Anh không giữ kín, Em lại phải ra Côn Đảo một mình thì buồn lắm đó.:(

titigold
30-03-2010, 10:39
Báo cáo cả nhà, nhanchauchau vừa đến sân bay Nội Bài giờ chuẩn bị về Hải Dương.

codai
30-03-2010, 11:49
Đã ăn được quà của các bạn đi chuyến Côn Đảo vừa rồi, cám ơn các bạn và Catbien nhé

cátbiển
30-03-2010, 13:07
Đã ăn được quà của các bạn đi chuyến Côn Đảo vừa rồi, cám ơn các bạn và Catbien nhé

Xuất hiện lại rồi đấy hả Codai, dẫn tui vào nhà ĐTM rồi bỏ con giữa chợ luôn :T =)). Giờ thì tiếp tục 888 và P cùng ace đê... (beer)

barandom
31-03-2010, 13:39
Hihi. Codai bỏ Cátbiển giữa chợ ĐTM chỉ có vui chứ đâu có đi lạc mà sợ. :LL

chaubaogia
31-03-2010, 18:14
Báo cáo cả nhà, nhanchauchau vừa đến sân bay Nội Bài giờ chuẩn bị về Hải Dương.

Chúc mừng nhanchauchau nha

codai
31-03-2010, 21:35
Vậy đừng rên rỉ gì nữa nhé Catbien!

muoimuoi
01-04-2010, 11:33
Anh Rắn ơi, em i...u... anh lắm đó. Ngày nhớ đêm mong anh....:(:(

barandom
01-04-2010, 12:23
Xong công việc chưa mà nhớ anh hả em ?=))

Tam
01-04-2010, 12:27
Anh Rắn coi chừng, hôm nay là ngày Cá tháng tư đó :D

cátbiển
01-04-2010, 13:00
Vậy đừng rên rỉ gì nữa nhé Catbien!

Hết rên rồi, đi chuyến CĐ lần này với CB là "vuợt xa chính mình " thằng TS nói vậy đó :) đang hóng hớt xem giổ tổ HV và 30/4 có ai đi đâu đu theo nữa nè, tinh thần đang sảng khoái, sức khỏe tràn đầy.(beer)

barandom
01-04-2010, 13:25
Bởi vì hôm nay là ngày Cá tháng Tư nên anh mới hỏi, ngày thường là anh nín khe, chớ có dám hỏi :LL

muoimuoi
01-04-2010, 20:15
Không xong việc cũng nhớ anh được vậy. Hehe, bể mánh hết rồi, .... nhưng mà tận đáy lòng em vẫn ... ngày nhớ đêm mong anh... anh ơi ;)

codai
02-04-2010, 09:40
Mèn đéc ơi, mm tỏ tình kìa!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

lengkeng1minh
02-04-2010, 21:28
Nhà ĐTM luôn rộng cửa với mọi người. Mong được gặp lại các bạn đã P Côn Đảo chung với nhóm ĐTM, trên Topic này.

octieudq
02-04-2010, 21:54
Hì hì có octieu đây chú lengkeng ơi, vậy là đủ 20 bài rồi, mà như vậy không biết có bị gọi là spam không nữa

barandom
02-04-2010, 22:04
Hì hì có octieu đây chú lengkeng ơi, vậy là đủ 20 bài rồi, mà như vậy không biết có bị gọi là spam không nữa

------------------------------------------
Đủ rồi up hình đi (beer)

songvabien
02-04-2010, 22:06
a rắn ơi khi nào mới đi 9 cửa sông lận . e đợi chuyến này lâu quá

thaophuongdl
03-04-2010, 00:05
Anh Rắn ơi, lên lịch cho ngày 23/4 và 30/4 đi, chân em lại muốn đi nữa rồi...hình như là em đã nghiện...

Trình Ký
03-04-2010, 08:11
Octieu ơi sau chuyến Côn đảo tới về em nói là muốn đi Cà mau hãy tư vấn anh Barandom đường đi tiểu lộ ấy vừa đẹp vừa mát, đừng đi QL 1 ồn ào khói bụi và nguy hiểm nữa.
Xin lỗi đã xía vô nhà ĐTM. cáo lỗi cáo lỗi.

nhanvan_hoang
03-04-2010, 08:49
Octieu ơi sau chuyến Côn đảo tới về em nói là muốn đi Cà mau hãy tư vấn anh Barandom đường đi tiểu lộ ấy vừa đẹp vừa mát, đừng đi QL 1 ồn ào khói bụi và nguy hiểm nữa.
Xin lỗi đã xía vô nhà ĐTM. cáo lỗi cáo lỗi.

Chào anh,

Nhà ĐTM luôn hoan nghênh những thành viên mới tham gia cho vui. Anh cứ thoải mái vào room này bàn bạc, tranh luận gì đó cũng đựoc. Welcome mà.

muoimuoi
03-04-2010, 11:18
Anh Rắn ơi, hay mình đi 9 cửa sông vào dịp giỗ tổ Hùng Vương nha, bữa em mới đi được có 3 cửa sông àh...

muoimuoi
03-04-2010, 11:24

Chính xác nó là spam rồi đó, nhưng mà cũng ko có sao, hehe.

Sao mà nhìn hình octieudq thấy quen quen. Hông biết hồi xưa có học chung trường không... hì hì

barandom
03-04-2010, 18:29
Anh Rắn ơi, hay mình đi 9 cửa sông vào dịp giỗ tổ Hùng Vương nha, bữa em mới đi được có 3 cửa sông àh...

Trời đất em đi hôm đó hết 6 cái cửa sông mà dám bảo là 3 . Vậy còn 3 cái nữa , lúc qua sông tâm hồn em để đâu? Tận Biên Hòa à?

Dautay
03-04-2010, 19:21
Anh thông cảm cho MM đi, người bận rộn nên không nhớ.....còn em thì chưa đi cửa nào cả. Em sẽ được ưu tiên đi 1 lần 9 cửa chứ????? Nhưng trước tiên em phải đi "vượt" qua cửa ở nhà của em trước :)

lengkeng1minh
03-04-2010, 19:38
Nhưng trước tiên em phải đi "vượt" qua cửa ở nhà của em trước :)

Anh cũng chưa đi cửa nào cả, nhưng muốn đến cửa đầu tiên là cửa nhà Dâu Tây mà không biết ở đâu?

langbat
03-04-2010, 20:16
Đang ngóng bài anh leng keng trên topic Sa Thầy mà bị ngắt rùi.

Lại chắc lưỡi, lại toan tính cho người ngựa lang bạt một chuyến tây nguyên

Còi
03-04-2010, 23:01
Buồn vì.......sự thiếu trung thực của......., EmHN, Nhanvanhoang, Chauchau, Kiwi, Thaophuongdl hảy lên tiếng nói dùm anh!( Đảo Nhím)

Đang tự hỏi, cái chỗ chấm chấm chấm kia là gì? Ám chỉ cái gì? đến ai? mà không nói thẳng mặt đặt tên ra cho bàn dân thiên hạ người ta thấy cái sự thật. Con người ta ấm ức vì sự thiếu trung thực, nhưng còn ấm ức hơn là cái chuyện lơ lửng, lập lờ, ngay chính trong cái mà người ta tự nhận là nhà của mình!

Anh LK thẳng thắn thì sao lại phải nhờ đến những người khác lên tiếng giùm? Anh hiểu cái câu " Cây muốn lặng mà gió chẳng đừng" không?

lengkeng1minh
04-04-2010, 08:46
Vì những người đó là nhân chứng cho việc đưa tiền bồi dưởng( không phải hối lộ) BQLR, mình sợ có người lại nói mình đút túi riêng thì chít!

barandom
04-04-2010, 11:04
Sài Gòn mấy bữa nay nóng quá, nóng quaaaaaaaaá.

Kem đê, kem nhà anh Rắn đêêêêêê.

Nhà mình tập họp lúc 18h00 ngày mai, Thứ Hai - 05/4/2010 - tại Bệt nha. Ai không đến mất phần ráng chịu nha. Đăng ký sớm cho anh Rắn đặng biết mà mua kem nhaaaaaaa.

@Còi: cứng cáp như em gió nào mà lay nổi :LL

@ anh LK: việc đường hoàng thì có gì mà ngại hả anh.:).

Còi
04-04-2010, 16:29
Em sẽ bring my face tới, để xem nhà mình ra sao sau hơn tháng em vắng bóng. Hóng lắm í

muoimuoi
04-04-2010, 19:31
Sài Gòn mấy bữa nay nóng quá, nóng quaaaaaaaaá.

Kem đê, kem nhà anh Rắn đêêêêêê.

Nhà mình tập họp lúc 18h00 ngày mai, Thứ Hai - 05/4/2010 - tại Bệt nha. Ai không đến mất phần ráng chịu nha. Đăng ký sớm cho anh Rắn đặng biết mà mua kem nhaaaaaaa.

@Còi: cứng cáp như em gió nào mà lay nổi :LL

@ anh LK: việc đường hoàng thì có gì mà ngại hả anh.:).

Dạ, tối mai MM sẽ có mặt đúng giờ. Nhớ cả nhà lắm.

Anh Rắn ơi, tối qua em đi ăn với titigold, chắc dời ngày off vụ H-PN lên trước 1 tuần nha anh. Để 2 tuần nữa mới off em sợ ko có chuẩn bị kịp.

Hẹn gặp lại cả nhà vào tối mai.

muoimuoi
04-04-2010, 20:04
Anh cũng chưa đi cửa nào cả, nhưng muốn đến cửa đầu tiên là cửa nhà Dâu Tây mà không biết ở đâu?

Cửa nhà chị Dâu lắt léo lắm anh LK ơi. Anh đi hok có nổi đâu. Please get away from her.

chaubaogia
05-04-2010, 06:30
Chào cả nhà, mọi người vẫn khỏe chứ? Nhớ mọi người ghê...
Lúa mấy hôm nay không thấy post bài, gọi điện hắn nói đang ở Hà Nội.

chaubaogia
05-04-2010, 06:39
Em sẽ bring my face tới, để xem nhà mình ra sao sau hơn tháng em vắng bóng. Hóng lắm í

You bring your face, of couse you must bring your nates...., hehe

2LúaMiềnTây
05-04-2010, 08:08
Mấy hôm nay em đâu có vào được net đâu.
Nay về tới đất thủ đô mới thấy được ánh sáng văn minh...
Tối qua lúc anh chaubaogia gọi thì em đang lái xe về khách sạn trong cơn mưa tầm tã ở Hà Nội nên không tiện nghe.
Hôm nay nhóm đi tham quan 1 số điểm ở Hà Nội, tối đi Phượt cà phê, sáng mai sẽ bắt đầu hành trình đồng bằng sông Hồng.
Sẽ gặp Mr. Thanks tại Hải Dương.
Rất tiếc vì tối nay không được ăn kem.

hoaxuongrong
05-04-2010, 08:26
Lâu lắm rồi mới vô nhà mình hỏi thăm. Chúc anh Lúa mạnh khỏe để tiếp tục những chặng đường gian nan phía trước nhá.

kongfuson
05-04-2010, 09:12
Nhiều lần ko đi "bão" đc với nhà ĐTM. Anh Rắn có chuyến đi nào cứ hú em. E đi 1 ngày thôi (sau đó nhà mình cứ đi tiếp) cũng đc. Hi vọng làm giấy tờ chiếc xe xong trước 30/4.

barandom
05-04-2010, 10:33

Về đi anh chừa cho em 1Kg

titigold
05-04-2010, 11:24
Mấy hôm nay em đâu có vào được net đâu.
Nay về tới đất thủ đô mới thấy được ánh sáng văn minh...
Tối qua lúc anh chaubaogia gọi thì em đang lái xe về khách sạn trong cơn mưa tầm tã ở Hà Nội nên không tiện nghe.
Hôm nay nhóm đi tham quan 1 số điểm ở Hà Nội, tối đi Phượt cà phê, sáng mai sẽ bắt đầu hành trình đồng bằng sông Hồng.
Sẽ gặp Mr. Thanks tại Hải Dương.

Anh nhớ ký tên vào mấy tấm hình nhà mình tặng Mr. Tks nha.

muoimuoi
05-04-2010, 23:08
Về đi anh chừa cho em 1Kg

Chừa 1 ly thui anh Rắn ơi. 1 kg là hơi nhiều. Có người ganh tỵ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

chaubaogia
06-04-2010, 06:51
Chừa 1 ly thui anh Rắn ơi. 1 kg là hơi nhiều. Có người ganh tỵ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Ai ganh tỵ vậy ta? chắc MM quá hehe

barandom
07-04-2010, 20:44
chaubaogia nhớ mua kem để dành nhà ĐTM ra Đà Nẵng thưởng thức nhé. Có MM nữa đó, mua nhiều nhiều để khỏi có người ganh tỵ. (NT)

Còi
08-04-2010, 13:11
@ Anh Ba: Tháng 3, tháng 4 nhà mình tản mát tứ phương tám hướng. Tháng 5 tụ họp lại làm một chuyến hoành tráng đi anh Ba.

titigold
08-04-2010, 16:56
Chị Còi, qua luôn tháng 10 đi chứ tháng 5 thì ....

barandom
09-04-2010, 08:08
@ Anh Ba: Tháng 3, tháng 4 nhà mình tản mát tứ phương tám hướng. Tháng 5 tụ họp lại làm một chuyến hoành tráng đi anh Ba.

Ai làm gì mà tản mát tứ phương tám hướng . Em Còi phải bị :T một trận trước khi cho tụ họp làm một chuyến mới .

Chị Còi, qua luôn tháng 10 đi chứ tháng 5 thì ....

Tháng 10 gần tới hạn của bản hợp đồng rồi em ơi.:LL . Mà cái bản hợp đồng đâu rồi sao hổng thấy đưa hay là giấu luôn rồi :))

titigold
09-04-2010, 09:30
Giấu làm gì chắc chắn là lời với các hợp đồng đấy cứ là phải đưa ra. Hi hi

EmHN
09-04-2010, 11:57
Mình kêu réo ăn kem chẳng thấy ai lên tiếng, ai ngờ đi ăn trước mất tiêu :Dam
Cả năm chỉ có mấy đợt nghỉ dài ngày mà hổng thấy ace động tĩnh gì hết trơn vậy ta?
Mấy thằng AirAsia - JetStar siêu khuyến mãi thấy phát ghét!
Bờ y - Cực tây gì gì chẳng đeo bám được. Bực cái bình mực. Giận anh ọp, giận anh L...
Giận thì giận, mà thương thì thương... ;)
Chiều nay canh vé bay ra Đà Nẵng bắt đền anh ọp dẫn ăn kem sông Hàn mới được. khakha ;)

chaubaogia
09-04-2010, 12:26
Mình kêu réo ăn kem chẳng thấy ai lên tiếng, ai ngờ đi ăn trước mất tiêu :Dam
Cả năm chỉ có mấy đợt nghỉ dài ngày mà hổng thấy ace động tĩnh gì hết trơn vậy ta?
Mấy thằng AirAsia - JetStar siêu khuyến mãi thấy phát ghét!
Bờ y - Cực tây gì gì chẳng đeo bám được. Bực cái bình mực. Giận anh ọp, giận anh L...
Giận thì giận, mà thương thì thương... ;)
Chiều nay canh vé bay ra Đà Nẵng bắt đền anh ọp dẫn ăn kem sông Hàn mới được. khakha ;)

Ra ĐN đê, anh ọp dẫn đi ăn kem

EmHN
09-04-2010, 17:24
Anh Ọp ơi, em định mùng 10/3 bay ra ngoải chơi vài ngày nhưng em canh vé hổng được. Hổng biết chơi chiêu rồi. Giá 150k/1chuyến (+ các phí còn rẻ hơn bèo ha). Tức chít được í. Có ai biết chỉ chiêu em với... Em cám ơn nhiều nhiều...
Em đi Bờ Y với anh được hông? Chốt chưa ta??? Chắc em kiếm chổ nào ăn giỗ thôi!!! Em hổng ở nhà đâu... Buồn chít à!!!

chaubaogia
09-04-2010, 17:47
Anh Ọp ơi, em định mùng 10/3 bay ra ngoải chơi vài ngày nhưng em canh vé hổng được. Hổng biết chơi chiêu rồi. Giá 150k/1chuyến (+ các phí còn rẻ hơn bèo ha). Tức chít được í. Có ai biết chỉ chiêu em với... Em cám ơn nhiều nhiều...
Em đi Bờ Y với anh được hông? Chốt chưa ta??? Chắc em kiếm chổ nào ăn giỗ thôi!!! Em hổng ở nhà đâu... Buồn chít à!!!

Muốn đi Bờ Y hả, đi với thaophuongdl từ Sài Gòn đi, nó đi một mình đó, đo với nó đi cho vui nha.

hoaxuongrong
09-04-2010, 18:02
Bờ Y- Măng Đen, oh lala, tối zìa vắt chân lên trán suy nghĩ, haizzz

chaubaogia
09-04-2010, 19:28
Đi đi em, anh đi phượt với nhóm ĐTM lần đầu tiên nè, he he....

Còi
10-04-2010, 10:03
Ai làm gì mà tản mát tứ phương tám hướng . Em Còi phải bị :T một trận trước khi cho tụ họp làm một chuyến mới .

Tháng 10 gần tới hạn của bản hợp đồng rồi em ơi.:LL . Mà cái bản hợp đồng đâu rồi sao hổng thấy đưa hay là giấu luôn rồi :))

Ô hay, thế không phải người đi Huế, kẻ đi Phong Nha, nhúm phi lên tận Bờ Y, đứa đi Mã trong tháng 4 rồi còn gì !!!!!.

Anh cứ :T em thoải mái, miễn tháng 5 có cái plan cho hội em là được.

Để chuẩn bị cho cái hợp đồng sắp kết thúc, tháng 6 em mí lị Hà Bá đi chụp hình ....cưới anh ạ :LL

titigold
10-04-2010, 12:57
Tháng tư coi như tứ tán rồi. Tháng 5 đi em không đi được rồi. Mà tháng 6 chị Còi đi chụp hình cưới ở đâu đấy hay là đi săn nai hihi.

Nai vừa tơ vừa to vừa chân dài .... vừa .... ô...n ...g tooooooo. hihihihi.

barandom
10-04-2010, 15:36
Ô hay, thế không phải người đi Huế, kẻ đi Phong Nha, nhúm phi lên tận Bờ Y, đứa đi Mã trong tháng 4 rồi còn gì !!!!!.

Anh cứ :T em thoải mái, miễn tháng 5 có cái plan cho hội em là được.

Để chuẩn bị cho cái hợp đồng sắp kết thúc, tháng 6 em mí lị Hà Bá đi chụp hình ....cưới anh ạ :LL

Ô hay. Cô Còi này lạ nhể. Cô không cập nhật thông tin kịp thời à. :T là quá đáng, quá đúng rồi còn giề. Huế, Phong Nha, Bờ Y là chưa đủ đâu đấy, còn Đà Nẵng nữa cô ạ. :)). Mà chương trình trên chỉ có một nhóm thôi nhá, không phải nhiều nhóm đâu nhá. =))

Này, em hoaxuong rong nhà mình mới lên đỉnh Kina về đấy, cô chuẩn bị đi Kina nếu cần thêm thông tin gì thì liên hệ em ấy nhớ. (NT)

Cuối tháng 4 đầu tháng 5 nhà mình có plan đấy.

muoimuoi
10-04-2010, 16:54
Tháng tư coi như tứ tán rồi. Tháng 5 đi em không đi được rồi. Mà tháng 6 chị Còi đi chụp hình cưới ở đâu đấy hay là đi săn nai hihi.

Nai vừa tơ vừa to vừa chân dài .... vừa .... ô...n ...g tooooooo. hihihihi.

Trời @@ Hà cũng ký hợp đồng này nữa hả. Bút xa gà ... kiwi đó nha. :D hehe

nthn1989
10-04-2010, 23:11
Ra ĐN đê, anh ọp dẫn đi ăn kem

Hehe nghe EmHN ra anh Chaubaogia lật đật chạy vào KonTum lo kem rồi . (c) . Hoan hô anh Chaubaogia :L

codai
11-04-2010, 15:44
@Hoaxuongrong liên lạc với Titigol kiếm thông tin cửa khẩu bờ y đi, dạo này kém cập nhật thông tin vậy hả?
@Chuyên gia ộp ơi, dạo này thấy hoạt động kinh ghê nhé, hình như phong thủy Miền Trung hơi bị hợp phải không anh ?
@Anh Rắn ơi, ace đang ngóng chương trình ăn kua đồng nha anh.

JiPi
11-04-2010, 21:38
Ý da, nhiều vụ hấp dẫn quá, mà em ko update thông tin kịp, bùn 5s. Cả nhà sắp đi ĐN em chúc mọi người đi vui vẻ nhá, ra đó bắt anh ọp dẫn đi ăn kem..:D

barandom
13-04-2010, 11:37
Em nên ghé thăm nhà thường xuyên. Nhà mình thường có tiết mục hay mà em không biết kịp thì uổng lắm đó.:) Lúc đó đừng bắt đền anh nha.:D

2LúaMiềnTây
14-04-2010, 11:24
Cả nhà ơi.

Em Lúa đã về Sì Ghềnh vào sáng sớm hôm qua.
Cuối tuần này mọi người đi Đà Nẵng - Huế rồi, vậy hẹn mọi người tối thứ 6 1604 /lúc 18h tại Bệt nhe.
Lâu lắm rồi không gặp mọi người, nhớ quá...ra đó mình hàn huyên tâm sự nhe.

muoimuoi
14-04-2010, 13:02
Cả nhà ơi.

Em Lúa đã về Sì Ghềnh vào sáng sớm hôm qua.
Cuối tuần này mọi người đi Đà Nẵng - Huế rồi, vậy hẹn mọi người tối thứ 6 1604 /lúc 18h tại Bệt nhe.
Lâu lắm rồi không gặp mọi người, nhớ quá...ra đó mình hàn huyên tâm sự nhe.

Hì hì, vậy là anh đã về. Hẹn gặp lại anh vào tối thứ 6.

JiPi
14-04-2010, 15:34
Lại bỏ dịp off với cả nhà rồi, mai e đi rồi, buồn ơi là buồn T_T

langbiang
15-04-2010, 06:37
Anh Chaubaogia ới! Jetstar đang phiến mãi vé máy bay trong khoảng 07/09/10-27/10/10. Em định lang thang 3 ngày ở Đà nẵng hoặc vùng phụ cận (Huế chẳng hạn) do đã lâu lắm rồi không đi thăm khúc ruột miền Trung. Lúc đó có mưa dầm dề không nhỉ?

@all: thứ 6 Lang sẽ ghé ra thăm chú 2lúa và hóng hót tình hình anh em tí. Mả thiệt sự lâu rồi nhớ "bả" lắm :))
P/S: tình cờ trưa qua đang ăn cơm thì alo hỏi bả đi tới đâu rồi, bả trả lời về nhà rồi trong trạng thái đang ... mơ màng :D

muoimuoi
15-04-2010, 08:46
Anh Chaubaogia ới! Jetstar đang phiến mãi vé máy bay trong khoảng 07/09/10-27/10/10. Em định lang thang 3 ngày ở Đà nẵng hoặc vùng phụ cận (Huế chẳng hạn) do đã lâu lắm rồi không đi thăm khúc ruột miền Trung. Lúc đó có mưa dầm dề không nhỉ?

@all: thứ 6 Lang sẽ ghé ra thăm chú 2lúa và hóng hót tình hình anh em tí. Mả thiệt sự lâu rồi nhớ "bả" lắm :))
P/S: tình cờ trưa qua đang ăn cơm thì alo hỏi bả đi tới đâu rồi, bả trả lời về nhà rồi trong trạng thái đang ... mơ màng :D

Ủa, anh nhớ "bả" là nhớ ai anh?? Thắc mắc ghê gớm ....?????

chaubaogia
15-04-2010, 08:52

Tháng 7 đến tháng 10 là mùa mưa, mưa dầm dề, đường trơn ướt lối về đó Lang à....

langbiang
15-04-2010, 21:11
Tháng 7 đến tháng 10 là mùa mưa, mưa dầm dề, đường trơn ướt lối về đó Lang à....
Nếu vậy em ở nhà ngắm trăng cho lành. Lại một lần lỡ hẹn miền Trung :((

lengkeng1minh
16-04-2010, 13:17
Trời mưa cũng cái thú của nó Lang ơi! Chỉ tội ãnh ọt bị ít thôi.

barandom
16-04-2010, 16:06
Trời mưa cũng cái thú của nó Lang ơi! Chỉ tội ãnh ọt bị ít thôi.

Mưa đồng bằng thì rất thú , còn mưa miền núi chưa nếm mùi chưa biết .:)

lengkeng1minh
17-04-2010, 06:26
Chúc các em gái ĐTM có chuyến đi vui vẻ, an toàn nhé. Hẹn gặp tại Đà Nẳng.

barandom
18-04-2010, 22:05
@Titigold và Muoimuoi :

Hành trình ngày mai 19/04/2010 :

1/ - Huế - Cửa Thuận An - vượt cửa Thuận An - đi dọc phá Tam Giang theo đường 49B (qua xã Hả Dương - xã Quảng Công - xã Quảng Ngạn - Xã Điền Hải - Xã Điền Hòa - xã Điền Lộc ) - chợ Đại Lộc - Đường 68 (qua Diên Khánh - Hội Yên) - Hội Yên - rẽ phải về bãi biển Mỹ Thủy - đi cặp biển về bãi biễn Nhật Tân (xã Triệu Lăng) - xã Triệu Văn - Xã Triệu An - Cửa Việt - Vượt qua Cửa Việt (bằng đò hay cầu không biết nhưng chắc là qua được) .

2/- Từ Cửa Việt về Cửa Tùng có 2 phương án :
a) - Đi tiếp đường ven biển (bản đồ mờ quá không rõ hướng đi nhưng không ảnh thấy xóm làng kéo dài liên tục nên chắc là đi được - chịu khó hỏi thăm - vượt qua cửa Tùng rẽ phải ra bãi biễn Cầu Đúc (Vĩnh Thạch) - Hải đăng Mũi Lay - Địa đạo Vĩnh Mốc .
b) - Cửa Việt - theo đướng 9 về Đông Hà (hoặc đi tắt về Gio Linh) - QL1a - cầu Hiền Lương - rẽ phải vào địa đạo Vĩnh Mốc .

3/- Vĩnh Mốc - Cửa Nhật Lệ :
Đi tới nghĩa trang Vĩnh Kim rẽ phải theo đường mòn về thôn Nam Tiến (xã Ngư Thủy) - làng Ngư Thủy - làng dừa Trung Chính - 1 ngã ba - đi cặp phải - bãi tắm Thanh Thủy (Lệ Thủy) - UBND xã Ngư Thủy Bắc - bãi tắm hải Ninh - khu vực đầm tôm - bãi biển Bảo Ninh - cầu Bảo Ninh - TP Đồng Hới

Chiều dài đoạn này (3) khoảng 70- 80 Km đường chắc chắn là không tốt lắm do đó tùy nghi tình hình mà đi - cần hỏi đường liên tục để không lạc ở các ngã rẽ . Nếu nhắm không kham nổi thì ra lại QL1a đi Đồng Hới (từng đoạn có những con đường nối ra QL1a không phải quay lại đâu).

Ngày mai anh không biết anh sẽ ở đâu do đó cứ ĐT cầu may nếu anh ở nhà sẽ cập nhật đường đi cho bọn em hoàn thành đoạn Vĩnh Mốc - Nhật Lệ theo bờ biển .

@ Muoimuoi : Ngày mai tập trung tinh thần để đi đừng có nhớ anh mà bị phân tâm đi không được nhé :LL .

@Hoaxuongrong : Bao giờ về đến Hội An thì điện thoại cho anh .

langbiang
18-04-2010, 22:36
Gái gú hội này đi kinh, chắc để dành tiền qua Thái Lan giải phẫu dần dần quá!!!

barandom
19-04-2010, 13:16
Gái gú hội này đi kinh, chắc để dành tiền qua Thái Lan giải phẫu dần dần quá!!!

Langbiang được phong là "Bà Mẹ VN anh hùng" từ lâu rồi, cần gì qua Thái Lan giải phẫu nhỉ:LL

langbiang
19-04-2010, 16:04
Báo tin khẩn: khả năng Lang này lang thang lủi thủi leo núi Kinabalu, Merapi, ngắm núi lửa Bromo, Boroburdu, ... ở Malay và Indo 1 mình rất cao. Nên nhờ quyền lực của anh Rắn dẫn dụ, chèo kéo ... mấy chân dài đú với em chuyến này. Đi 1 mình 10 ngày mà thiếu hơi hám đàn bà phụ nữ đàn ông hay con nít, chắc em điên quá! Cứu em với anh Rắn ơi ...

2LúaMiềnTây
19-04-2010, 19:47
Báo tin khẩn: khả năng Lang này lang thang lủi thủi leo núi Kinabalu, Merapi, ngắm núi lửa Bromo, Boroburdu, ... ở Malay và Indo 1 mình rất cao. Nên nhờ quyền lực của anh Rắn dẫn dụ, chèo kéo ... mấy chân dài đú với em chuyến này. Đi 1 mình 10 ngày mà thiếu hơi hám đàn bà phụ nữ đàn ông hay con nít, chắc em điên quá! Cứu em với anh Rắn ơi ...

Sao vậy anh? Em Còi của anh lại bận việc rồi àh?
Tội nghiệp anh nếu phải đi 1 mình. Nhưng túm lại là anh cần gì? Trai, gái, đàn ông hay đàn bà...?

lengkeng1minh
19-04-2010, 20:22
Hihihihi....Sạo đó! Lang còn có Dibui1minh đi chung nửa mờ.