PDA

View Full Version : Đồng Tháp Mười nhỏ to tâm sự - Phần 2

Pages : 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9

meocom
25-01-2011, 08:57
Tg các mem nhà DTM,

Ngày mốt thứ 4 26/01/2011, nhà mình off trước khi năm mới đến và tiễn các mem lên đường phiêu diêu luôn nhé.
Thời gian 6h
Địa điểm: chỗ cũ.

Hẹn gặp mọi người nhé.

Lần này chắc phải mang giẻ đến lau cầu thang tiếp wớ.

Ráng theo học tuyệt chiêu của mấy thiên nga đi. Bữa đó mấy thiên nga tỉnh weo hà.

Tin nóng hổi. (c)

Từ trước tới giờ chỉ nghe nhà ĐTM “ăn uống” chứ chưa nghe “ăn nhậu”. Hóa ra tớ kiến thức nông cạn rồi. :)

Tớ chỉ biết anh Rắn vui lắm mới uống vài chung chứ không nhậu được, đâu dè các thiên nga tửu lượng quá cao cường. Lần này phải cố sắp xếp diện kiến để mời mấy nường vài ly rượu Tất niên mới được. (wait)

@ titigold, anh barandom: chỗ cũ là nhà anh Ba phải không? Nếu không phải thì cho tớ địa điểm nhé. Thanks.

titigold
25-01-2011, 09:38
@ anh Kong: em đó liêu xiêu chứ bộ, tỉnh hồi nào. Chỉ chưa đến nỗi như em Q thui, hihi.
@ Quốc: yêm tâm đi em kỳ này mình ăn uống, chứ ko co khoản kia, không cần xách đồ nghề theo đâu.
@ anh Meocom: anh đừng nghe chém gió.

kongfuson
25-01-2011, 09:44
@ titigold: Anh Meocom thấy chữ kí của em nên sợ "người trong giang hồ" đó mà.:))

barandom
25-01-2011, 13:02
"Trích gần nguyên văn của Titigold gửi cho anh ".

Dear all,

Tối mai, thứ 4 mình off lúc 6h nha.

Off đễ tiễn mọi người về quê, đồng thời tiễn đi chơi luôn, hihi. Tổng kết năm cũ, mở đầu năm mới.:):L

Hẹn gặp mọi người. Ai không ra biết tay em :Dam:T

Mọi người liệu mà ra nhe (NT) , anh sợ lém:H

P/S : Ai thua độ Titigold thì đi off chung độ luôn nhe , hết năm rồi để nợ nần không nên (Tết bị uýnh xui lắm) :D

titigold
26-01-2011, 08:20
@ Anh Rắn: trùi ui, sao anh quảng cáo em dữ vậy. Ngại ghê. Năm nay cá độ tiếp ko anh??

barandom
26-01-2011, 16:00
@ Anh Rắn: trùi ui, sao anh quảng cáo em dữ vậy. Ngại ghê. Năm nay cá độ tiếp ko anh??

Cá tiếp chứ :D . Anh sẽ tích cực quảng cáo em mọi lúc, mọi nơi đến chừng nào thắng độ mới thôi :))

nthn1989
27-01-2011, 12:40
Ăn ở không lôi chuyện thiên hạ về nhà bàn luận chơi (nói ngoài đường chúng oánh chít toi ) (NT)

BẠN ĐÃ SẴN SÀNG GHI TÊN LỊCH SỬ PHƯỢT VIỆT NAM HAY CHƯA?

Chúng tôi, nhà PKM hiện nay đang tuyển thành viên cho chuyến Phượt Đặc Biệt của năm 2011:

Xin đăng ký tại đây, theo mẫu như sau và gửi vào email: [email protected] của mình [vì lý do bảo mật thông tin cá nhân các thành viên]:

0- Nick Phượt:

1- Họ và Tên:

2- Giới tính:

3- Ngày tháng năm sinh:

4- Nghề nghiệp:

5- Địa chỉ: [Hiện tại đang ở đâu] [và cả Quê quán nữa]:

6- Email:

7- Nick yahoo/skype:

8- Số điện thoại :

9- Người yêu/gia đình: có/hay chưa?

10- Giới thiệu sơ về bạn [tính cách, sở thích, công việc và điểm khác người của bạn?]

11- Tiền sử bệnh tật ảnh hưởng tới sức khỏe trên đường phượt [nếu các bạn có bệnh gì thì đưa lên, ví dụ như bệnh tim, huyết áp cao hoặc thấp, đau dạ dày..., điều này để biết cách sơ cứu cho bạn khi có sự cố không may xảy ra với bạn, nếu không có thì tốt]

12- Khi cần báo tin cho ai? theo địa chỉ nào? số điện thoại và tên của người đó?

13- Trong năm 2011 (từ tháng 01 tới tháng 12) bạn nào có thể dành thời gian đi một chuyến phượt xuyên suốt từ 5 ngày đến 7 ngày liên tục hay không?

14- Thới gian nào bạn đi được?

15- Bạn có kỹ năng gì?

16- Bạn có suy nghĩ gì về chuyến P đặc biệt này? Ý kiến riêng của bạn?

17- Nếu có, bạn có hỏi gì không?

Áp dụng cho tất cả các thành viên trên toàn diễn đàn.
Bật mí một chút:

1- Là chuyến đi dài ngày
2- Ăn ngủ bờ bụi
3- Đi bộ liên tục
4- Chi phí thấp, mỗi ngày khoảng 100.000VNĐ
5- Chỉ nhận 20 thành viên
6- Bạn có thể chụp hình, sông suối, núi rừng, biển cả.. rất đẹp
7- Địa danh này ở trên lãnh thổ VN

Thân

Ý kiến của tớ :
Sau mấy ngày đêm suy nghỉ tớ cũng đã dần dần hình dung ra chuyến đi này rồi . Theo tớ đó là đi bộ vòng vòng TP.HCM .=))

Nó đáp ứng được các yếu tố :
1- Là chuyến đi dài ngày : đi suốt 5-7 ngày có thể gọi là dài ngày
2- Ăn ngủ bờ bụi : Ăn lề đường, ngủ lề đường hay gầm cầu hay công viên.... không vào khách sạn, nhà nghỉ.
3- Đi bộ liên tục : tất nhiên là đi bộ liên tục .
4- Chi phí thấp, mỗi ngày khoảng 100.000VNĐ : Đi trong nội thành ăn uống bờ bụi thì chắc cũng hết 100.000 VNđ/ngày (anh LK khỏi thắc mắc – giá nội thành mà)
5- Chỉ nhận 20 thành viên.
6- Bạn có thể chụp hình, sông suối, núi rừng, biển cả.. rất đẹp :
- TPHCM có sông, suối đủ cả vào mùa mưa, có vùng ven Q7, Q8 thì như biển cả (hay đi ra Cần Giờ cũng có)
- Có rừng ngập mặn Cần Giờ
- Đứng ở Cần Giờ thấy núi Thị Vải
- Có sương mù do khói xe , có kẹt xe, nói chung có đủ thứ ...........
7- Địa danh này ở trên lãnh thổ VN : tất nhiên TPHCM thuộc lãnh thổ VN
8/- Tất nhiên là đi vào lịch sử vì chưa có ai làm như vậy.

Các yêu cầu phải đăng ký :

- Mục 1- 10 (Tên, tuổi ….số điện thoại…) : rất cần thiết vì toàn ngủ lề đường khi bị công an và dân phòng bắt có cái để khai báo .
- Mục 12 : cần để kêu người nhà tới công an phường lãnh về .
- Mục 11 : đi bộ trong nội thành suốt 5-7 ngày có nguy cơ phải vào cấp cứu nên cần khai báo trước cho công tác cấp cứu dễ dàng hơn .

@Titigold : về nhà bàn phụ nè. Ra ngoài đường nói lung tung chúng oánh chít
@All : Mọi người cho ý kiến tiếp đi , Hay là mình cá độ là đi đâu đi ai thua phải chung chầu off.

deny
27-01-2011, 12:53
Ý kiến của tớ :
Sau mấy ngày đêm suy nghỉ tớ cũng đã dần dần hình dung ra chuyến đi này rồi . Theo tớ đó là đi bộ vòng vòng TP.HCM .=))

Nó đáp ứng được các yếu tố :
1- Là chuyến đi dài ngày : đi suốt 5-7 ngày có thể gọi là dài ngày
2- Ăn ngủ bờ bụi : ngủ lề đường hay gầm cầu không vào khách sạn, nhà nghỉ.
3- Đi bộ liên tục : tất nhiên là đi bộ liên tục .
4- Chi phí thấp, mỗi ngày khoảng 100.000VNĐ : Đi trong nội thành ăn uống bờ bụi thì chắc cũng hết 100.000 VNđ/ngày (anh LK khỏi thắc mắc – giá nội thành mà)
5- Chỉ nhận 20 thành viên.
6- Bạn có thể chụp hình, sông suối, núi rừng, biển cả.. rất đẹp :
- TPHCM có sông, suối đủ cả vào mùa mưa, có vùng ven Q7, Q8 thì như biển cả (hay đi ra Cần Giờ cũng có)
- Có rừng ngập mặn Cần Giờ
- Đứng ở Cần Giờ thấy núi Thị Vải
7- Địa danh này ở trên lãnh thổ VN : tất nhiên TPHCM thuộc lãnh thổ VN
8/- Tất nhiên là đi vào lịch sử vì chưa có ai làm như vậy.

Các yêu cầu phải đăng ký :

- Mục 1- 10 (Tên, tuổi ….số điện thoại…) : rất cần thiết vì toàn ngủ lề đường khi bị công an và dân phòng bắt có cái để khai báo .
- Mục 12 : cần để kêu người nhà tới công an phường lãnh về .
- Mục 11 : đi bộ trong nội thành suốt 5-7 ngày có nguy cơ phải vào cấp cứu nên cần khai báo trước cho công tác cấp cứu dễ dàng hơn .

Không biết nói sao, nhưng mà điều này chính là ý mình đó ^^,
Sang năm mình dự tính tổ chức 3 cua như vậy, nhưng mà không chỉ đi bộ vòng vòng không đâu, còn phải làm một việc gì đó, và chia đội thi đua, ví dụ vác balo 40kg trên lưng như là bộ đội vậy đó :D

Nói đùa tý thôi, mình sẽ đăng trên mục Tìm bạn đồng hành khi nào mình chuẩn bị xong và gút được thời gian cụ thể. Nhưng mà không cho nhà ĐTM tham gia dự thi vì nhà ĐTM rành đường xá lắm, giật giải của các đội khác hết, nhà ĐTM chỉ có thể làm BGK thôi.

nthn1989
27-01-2011, 12:55
Tin nóng hổi. (c)

Từ trước tới giờ chỉ nghe nhà ĐTM “ăn uống” chứ chưa nghe “ăn nhậu”. Hóa ra tớ kiến thức nông cạn rồi. :)

Tớ chỉ biết anh Rắn vui lắm mới uống vài chung chứ không nhậu được, đâu dè các thiên nga tửu lượng quá cao cường. Lần này phải cố sắp xếp diện kiến để mời mấy nường vài ly rượu Tất niên mới được. (wait)

Trời !!! giờ mới biết vụ này . Chắc là tui trốn luôn quá:shrug:

Sang năm mình dự tính tổ chức 3 cua như vậy, nhưng mà không chỉ đi bộ vòng vòng không đâu, còn phải làm một việc gì đó, và chia đội thi đua, ví dụ vác balo 40kg trên lưng như là bộ đội vậy đó :D

Có vụ vác balo 40Kg đi vòng vòng thì tui xin tránh xa ra từ bây giờ. Năm ngoái cũng vì cái vụ vác balo đi vòng vòng công viên mà có lắm em bị ban nick . Eo ôi tui sợ bị ban nick lắm . Mất nick lấy gì tui châm chích thiên hạ :D

deny
27-01-2011, 12:56
Tối qua ? xong hết rồi hả titigold?

titigold
27-01-2011, 12:58
@ nthn1989: Trùi, em có bàn gì đâu, em thấy chưa lịch trình chưa rõ ràng làm em bối rối. hehehehe. Em cũng ham hư danh cũng muốn đặt chân vào lịch sử nhưng mà không dám vì ko biết gì hết sao dám trời. Mà nếu đúng như chị nói thì chỉ cần mỗi sáng em dậy lúc 5h30, đi bộ vòng quanh nhà 1 tiếng là em tự đi vào lịch sử của chính mình với lòng tự hào ghê gớm. hihi

deny
27-01-2011, 13:00
A Lang, trước tết có bữa nào rãnh đi chụp hình mấy cái chợ hoa đêm trong SG không anh? bên Q7 mới có cái chợ hoa to vật vã..

titigold
27-01-2011, 13:01
@ nthn1989: chị đừng cò tin giang hồ chém gió kinh lắm. Chị cứ đi rùi sẽ biết hihi.
@ anh Meocom: tối qua sao anh ko đi??
@ Deny: xong là xong cái gì??

cuchuoi2010
27-01-2011, 14:27

Nói đùa tý thôi, mình sẽ đăng trên mục Tìm bạn đồng hành khi nào mình chuẩn bị xong và gút được thời gian cụ thể. Nhưng mà không cho nhà ĐTM tham gia dự thi vì nhà ĐTM rành đường xá lắm, giật giải của các đội khác hết, nhà ĐTM chỉ có thể làm BGK thôi.

Đọc xong em thấy hơi sợ sợ anh zai ơi!!!:D, may mà anh zai không cho nhà ĐTM tham gia chứ anh mà có mời thì em cũng chịu:). Phượt bằng xe ôtô, xe máy... thì em oki kết, nhưng đi bộ thì chịu vì em tổi già sức yếu:D. Ngủ khách sạn,nhà nghỉ, quán cafe.. em cũng oki nhưng ngủ bờ ngủ bụi thì em cũng chịu luôn vì em sợ ruồi,mỗi, gián va kiến.... nhưng sợ nhất là bị mời vào đồn công an như lời bác nthn1989 nói, bởi vì em tứ khố vô thân nên không ai bảo lãnh:D

@ titigold: trả lời đại cho bác _deny_ yên tâm đi, không bác lại lóng ngóng:D

meocom
27-01-2011, 15:12
@ titigold: Trưa tới chiều là Tất niên cơ quan, tối anh "quắc" rồi, hổng được đi !!!!!! :((
@ nthn1989: vụ "đi vào lịch sử", anh em mình suy nghĩ giống nhau quá chừng, chắc có "thần giao cách cảm" :))

kongfuson
27-01-2011, 16:30
Anh, chị: meocom, nthn1989 :D cũng thần giao cách cảm ghê nhỉ. :D

@ Deny: Riêng cái vụ vác balô nặng 40kg thì tớ đề nghị 1 nam vác 1 nữ cho xong. Các mem nam sẽ phải lo rèn luyện thể lực. Còn các mem nữ sẽ phải lo giữ eo để đạt yêu cầu đi vào 1 kỉ lục lịch sử tiếp.:))

cuchuoi2010
27-01-2011, 16:51
40kg em không vác nổi a.kong oi, 30kg đổ lại thôi, 40kg phải kiếm xe thồ:D

kongfuson
27-01-2011, 17:31
Xạo pà cố. Ngày nào cũng vác hơn 40kg mà còn làm bộ.

langbiang
27-01-2011, 17:33
A Lang, trước tết có bữa nào rãnh đi chụp hình mấy cái chợ hoa đêm trong SG không anh? bên Q7 mới có cái chợ hoa to vật vã..
Lang đã giải tán bộ máy ảnh rồi nên năm nay hoa hòe ảnh ọt đón Xuân chờ Xuân hái Xuân hay gái Xuân gì đó xem như tèo.

kongfuson
14-02-2011, 11:57
Hừhừ 4rum bảo trì xong lại mất 1 số hình. Chán

conlele
14-02-2011, 11:59
hic hic.. những bài viết và hình ảnh đầu tiên của conlele trên ĐTM này cũng đi luôn rùi...

langbiang
14-02-2011, 13:30
Ủa sao tự dưng nhảy từ 137-138 trang thành 128 trang. Không biết có ai làm gì không ta?

kongfuson
14-02-2011, 14:53
Admin đã thông báo rồi. Do lỗi kĩ thuật nên mất hết roài. Tối nay 18h , off tại nhà a.Rắn nha pà con

langbiang
14-02-2011, 15:00
Admin đã thông báo rồi. Do lỗi kĩ thuật nên mất hết roài. Tối nay 18h , off tại nhà a.Rắn nha pà con
Lang thang định mang dao đi quánh lộn, may mà mình rút dao rút kiếm cất. Há há. Lang vào phuot thì 99.9% là vào thẳng trang cuối cùng của DTM (edit và updated bookmark trang cuối liên tục) nên hầu như không ngó nghiêng mục nào hết. Hôm nay cái tính "cẩn tắc vô áy náy" của mình lại phát huy tác dụng. Oke hẹn off tân niên tối nay nhá! Lang ghé 1 chút rồi rút quân vì có 1 số chiến hữu rủ rê off nhân ngày Va-lung-tung :D

kongfuson
14-02-2011, 15:05
Hế hế vạ-lung-tung đó anh. Cẩn thận nha.:))

conlele
14-02-2011, 15:48
Anh chị em ĐTM nhớ "thực hiện nghĩa vụ thiêng liêng" trước khi (hoặc sau) đi off nhé...
Coi chừng va-lung-tung rồi lãnh vạ-tùm-lum như Lang & Kong nhắc nha!

langbiang
14-02-2011, 17:45
Anh chị em ĐTM nhớ "thực hiện nghĩa vụ thiêng liêng" trước khi (hoặc sau) đi off nhé...
Coi chừng va-lung-tung rồi lãnh vạ-tùm-lum như Lang & Kong nhắc nha!
Trong đó có anh đó, ngày Valentine mà outsourcing thì rất dễ bị tù treo lắm đấy! Haha

MUAMAUTIM
14-02-2011, 23:27
Cảm ơn anh rắn một buổi tối valentine hạnh phúc :D

langbiang
15-02-2011, 07:53
@Muamautim: coi chừng bị phạt nặng, tên cúng cơm anh ấy mà em dám viết chữ thường, còn chữ Valanhtanh thì không quan tâm =))
@a.Rắn: rượu Volka ngon quá anh, nhờ mấy chung rượu đấy mà về ngủ ngon quá xá! Chúc cả nhà có những chuyến đi khám phá vùng miền đất nước miền Tây vui và nhiều mới lạ

conlele
15-02-2011, 08:33
@Lang: cho anh cái facebook của em đi. Buổi tối về nhà lên coi. Tks.

conlele
15-02-2011, 08:34
A.Ba, chị Ba và mọi người: Cảm ơn anh chị BA đã tổ chức một buổi họp mặt vui, đầm ấm. Conlele rất tiếc không ở lại tới cùng được. Tiếc nhất là ba chai rượu và mấy món đặc sản Bình Định của Quốc chưa giải quyết hết...!

kongfuson
15-02-2011, 10:15
Thì ra anh conlele tiếc là tiếc chai rượu. Đừng tiếc nữa anh, CN này đi leo núi Bà Đen với cả nhà. Contact đại ca lãnh đạn ý wên lãnh đạo nha.:))

conlele
15-02-2011, 11:39
Vụ án này ngon nè! Thử thách cái bụng của dân văn phòng dữ dội à nha!

MUAMAUTIM
15-02-2011, 13:08
Thì ra anh conlele tiếc là tiếc chai rượu. Đừng tiếc nữa anh, CN này đi leo núi Bà Đen với cả nhà. Contact đại ca lãnh đạn ý wên lãnh đạo nha.:))

Thắng không nổi cái bụng của anh lele đâu anh Kong ơi, hum qua em liếc qua thấy cái bụng của ảnh rùi...;))

conlele
15-02-2011, 13:14
Thắng không nổi cái bụng của anh lele đâu anh Kong ơi, hum qua em liếc qua thấy cái bụng của ảnh rùi...;))

hehe... cái bụng đó nó ngon cho vụ tối qua họp mặt ở nhà anh Ba, nhưng mà tiếc quá, phải về sớm.
Cũng cái bụng đó sẽ là gánh nặng cho vụ leo núi cuối tuần này!

Đời mà em, được này mất kia thui!

MUAMAUTIM
15-02-2011, 13:26
@Muamautim: coi chừng bị phạt nặng, tên cúng cơm anh ấy mà em dám viết chữ thường, còn chữ Valanhtanh thì không quan tâm =))

Ai da, thành thật xin lỗi anh Rắn nha! uống có vài ly mà sơ xuất quá. Rượu xịn rồi.
Cảm ơn anh Lang đã cảnh cáo ;)

MUAMAUTIM
15-02-2011, 13:28
Cũng cái bụng đó sẽ là gánh nặng cho vụ leo núi cuối tuần này!
Vậy là anh Lele phải leo núi thường xuyên để nó trở thành gánh nhẹ đi :D

langbiang
15-02-2011, 13:41
@Lang: cho anh cái facebook của em đi. Buổi tối về nhà lên coi. Tks.
Cứ search cái tên Lang Biang thông qua email [email protected] là thấy thôi.

kongfuson
15-02-2011, 19:28
Anh Lang check PM nhé.

conlele
16-02-2011, 10:12
Kế hoạch ngày chủ nhật này ra sao nhỉ? Hay là bà con bàn xong hết hôm off tân niên rồi?

barandom
16-02-2011, 13:19
Kế hoạch ngày chủ nhật này ra sao nhỉ? Hay là bà con bàn xong hết hôm off tân niên rồi?

Trưa Thứ bảy 19/02/2011 đi Tây Ninh - sáng sớm CN 20/02/2011 (khoảng 7h00) chờ Kong lên sẽ leo lên đỉnh núi Bà.

Lele đi T7 thì khoảng 13h00, đi CN thì hẹn với Kong xuất phát khoảng 3h00

@Lang : cung đường Dầu Tiếng - Mộc Hóa :

1/- Hồ Dầu Tiếng - theo bờ kênh Đông (cặp barỉe ngay chân đập chính) đi đến lộ nhựa đầu tiên - rẽ trái đi về ngã ba Bến Củi (có rẽ trái 1 lần nữa trước khi đến ngã ba Bến Củi - nếu đi mà gặp lại kênh Đông là đã đi lố ngã ba này rồi) - rẽ phải - đi về ngã tư Bùng Binh - rẽ phải - ngã tư TL6 và TL 784 (sát TT Trảng Bàng - nếu quẹo phải vào TL784 sẽ đi Tây Ninh, quẹo trái vào TL784 đi SG) - đi thẳng - ngã tư QL22 - đi thẳng - ngã ba Thái Mỹ - rẽ phải - cầu Tân Thái - ngã tư Tân Mỹ - đi thẳng - Hiệp Hòa - qua cầu Đức Huệ - TT Đức Huệ - đi thẳng - Maren - quẹo phải qua cầu Maren - chợ mới Maren - đường 61 (qua cầu đi thẳng) - khoảng 1-2Km thì qua cầu chuyển bờ kênh - đi cặp kênh 61 đến ấp Gò vồ nhỏ - qua cầu bê tông bên tay trái (vừa qua 1 cây cầu cong trên đường đi thì thấy cầu này sau 1 cái cua) - cầu Cả Dứa - rẽ trái qua cầu rồi rẽ phải ngay chân cầu - ngã ba Bình Hòa Đông - rẽ phải đi hết đường sẽ đến cầu Mộc Hóa - qua cầu về TT Mộc Hóa (Có thể đi nhanh hơn khi đến bến đò Hồng Đức thì qua đò rồi theo QL62 về Mộc Hóa) .

2/- Nếu ở TT Dầu Tiếng thì không cần lên hồ mà qua cầu Dầu Tiếng (sau chợ) đi 2Km sẽ đến ngã ba Bến Củi - rẽ trái đi tiếp con đường trên .

titigold
16-02-2011, 13:51
Anh ui, mình leo từ 6h sáng luôn đi, anh Kong đi từ 3h đến nơi là 6h sáng rùi. Leo sớm về sớm.

conlele
16-02-2011, 13:55
Nhiều khả năng lele đi Chủ Nhật rùi...
Sẽ cập nhật tiếp!

barandom
16-02-2011, 14:29
Anh ui, mình leo từ 6h sáng luôn đi, anh Kong đi từ 3h đến nơi là 6h sáng rùi. Leo sớm về sớm.

Kong tới giờ nào leo giờ đó. Leo sớm hơn sẽ thiếu 1 zai đẹp cho em. :))

langbiang
17-02-2011, 07:57
@Lang : cung đường Dầu Tiếng - Mộc Hóa :
1/- Hồ Dầu Tiếng - theo bờ kênh Đông (cặp barỉe ngay chân đập chính) đi đến lộ nhựa đầu tiên - rẽ trái đi về ngã ba Bến Củi (có rẽ trái 1 lần nữa trước khi đến ngã ba Bến Củi - nếu đi mà gặp lại kênh Đông là đã đi lố ngã ba này rồi) - rẽ phải - đi về ngã tư Bùng Binh - rẽ phải - ngã tư TL6 và TL 784 (sát TT Trảng Bàng - nếu quẹo phải vào TL784 sẽ đi Tây Ninh, quẹo trái vào TL784 đi SG) - đi thẳng - ngã tư QL22 - đi thẳng - ngã ba Thái Mỹ - rẽ phải - cầu Tân Thái - ngã tư Tân Mỹ - đi thẳng - Hiệp Hòa - qua cầu Đức Huệ - TT Đức Huệ - đi thẳng - Maren - quẹo phải qua cầu Maren - chợ mới Maren - đường 61 (qua cầu đi thẳng) - khoảng 1-2Km thì qua cầu chuyển bờ kênh - đi cặp kênh 61 đến ấp Gò vồ nhỏ - qua cầu bê tông bên tay trái (vừa qua 1 cây cầu cong trên đường đi thì thấy cầu này sau 1 cái cua) - cầu Cả Dứa - rẽ trái qua cầu rồi rẽ phải ngay chân cầu - ngã ba Bình Hòa Đông - rẽ phải đi hết đường sẽ đến cầu Mộc Hóa - qua cầu về TT Mộc Hóa (Có thể đi nhanh hơn khi đến bến đò Hồng Đức thì qua đò rồi theo QL62 về Mộc Hóa) .

2/- Nếu ở TT Dầu Tiếng thì không cần lên hồ mà qua cầu Dầu Tiếng (sau chợ) đi 2Km sẽ đến ngã ba Bến Củi - rẽ trái đi tiếp con đường trên .
Cám ơn anh Rắn nhiều. Tuy nhiên kế hoạch đã thay đổi phút 46 rồi nên cung đường này dịp khác em sẽ xơi kết hợp vụ xe 67 với Kongfuson =))

kongfuson
17-02-2011, 17:52

Em đừng có ép anh wá nha. :Dam

kongfuson
17-02-2011, 23:53
Sau khi lang thang Bến Tre phát hiện ra các bến đò ở đây hay chơi kiểu này

Đích đến chỉ có 1 , nhưng hệ quả suy ra thì wá trời làm 2 Lúa bị lừa mấy phen. Thiệt là Lúa SG xuống miệt vườn bị lừa:gun

Đi Bến Tre mới thấy na ná miền Hạ, sao tự nhiên nhớ miền Hạ ghê. CN đi vô định tự nhiên về miền Hạ hồi nào hok hay.

Cũng con sông Tràm ngày nào nhưng ở 1 đoạn khác và dĩ nhiên góc nhìn cũng mới

Và đây là "Nàng Thơm" vàng rực, thơm phức:D

kongfuson
18-02-2011, 00:15
Tiếp tục cái sự "trời ơi" hôm nay là tết Nguyên Tiêu. Chợt nhớ tới 1 lễ hội ở 1 nơi cũng có dây mơ rễ má tới miền Hạ là đất Châu Thành - Tầm Vu

http://vn.360plus.yahoo.com/huynhngoctrai-chauthanhlongan/article?mid=1272&fid=-1

Cái lễ hội này coi vậy mà ảnh hưởng đến suốt cả 150,5 cây số vuông toàn huyện Châu Thành. Tối nay 2 Lúa rảo sơ sơ qua mấy xã Vĩnh Công, Hòa Phú, An Lục Long, Thanh Phú Long, Long Trì thấy xã nào cung tất bật cầu nguyện và làm trai đàn để ngày mai (16) đón đoàn rước vong ngang qua. Khắp cả huyện Châu Thành nhộn nhịp, khác hẳn cái vẻ tĩnh mịch ban đêm của vùng quê.

Mấy hình này là mọi thứ đã được chuẩn bị dần từ hôm CN

kongfuson
18-02-2011, 00:26

kongfuson
18-02-2011, 00:42
Sau khi khi dạo 1 vòng quanh các xã dưới ánh trăng rằm tháng giêng, những con đường đan, đường quê mờ ảo thật tuyệt vời. Đi qua vô số vườn Thanh Long sáng đèn, các mảnh ruộng bao la, những con kênh in bóng trăng.:D

Và 20h30 2 Lúa vào khu lễ đài đúng là đang có hát bội. Cái này thì thường thấy ờ đình làng trong các lễ hội Kỳ Yên và xuống Bến Phóng Đăng

Mới ngày CN còn trơ trọi

Tối nay thật rực rỡ

Ngày mai mới là ngày lễ chính. Lễ rước vong bắt đầu từ 12h trưa và kéo dài tới 12h đêm khi mọi thứ được cho lên ghe tống tiễn ra sông là chấm dứt.

Lòng vẫn còn rộn ràng với người dân Châu Thành nhưng 2 Lúa phải quay dzìa thoai. Bất chợt nhớ tơi 1 câu xưa lắm roài

Gái Tầm Vu đồng xu ba đứa
Trai Thủ Thừa cưỡi ngựa tới mua.

:))=)) Bây giờ muốn mua làm gì có =))

barandom
18-02-2011, 06:41
Gái Tầm Vu đồng xu ba đứa
Trai Thủ Thừa cưỡi ngựa tới mua.

:))=)) Bây giờ muốn mua làm gì có =))

Hồi xưa Hai Lúa muốn mua cũng hổng có đâu, chỉ bán cho trai Thủ Thừa thôi, Hai Lúa là dân xứ khác thì đừng có mơ :LL.

titigold
18-02-2011, 08:16
Em đừng có ép anh wá nha. :Dam

Em có làm gì ép anh đâu. Thì anh đi từ 3h sáng (cái này anh Rắn nói nè) là 6h tới nơi rùi??? Không phải àh?? Có khi anh còn đến trước 6h sáng ấy chứ, anh Kong mà. hihi

conlele
18-02-2011, 08:19
@titi: anh Kong thì ảnh đi "kong kong" chớ có đi thẳng đâu. Nhiều khi tới trước 6h................................. chiều đó em.

kongfuson
18-02-2011, 09:22
Em có làm gì ép anh đâu. Thì anh đi từ 3h sáng (cái này anh Rắn nói nè) là 6h tới nơi rùi??? Không phải àh?? Có khi anh còn đến trước 6h sáng ấy chứ, anh Kong mà. hihi

Cái này là vắt ra nước luôn chứ ép gì. 6h sáng tới nơi, chạy lên chùa với mọi người nữa. Anh mà có gì là anh kiếm em đưa anh xuống núi. :gun

Hồi xưa Hai Lúa muốn mua cũng hổng có đâu, chỉ bán cho trai Thủ Thừa thôi, Hai Lúa là dân xứ khác thì đừng có mơ :LL.

Thì em có 1 phần Thủ Thừa chớ bộ :))

@titi: anh Kong thì ảnh đi "kong kong" chớ có đi thẳng đâu. Nhiều khi tới trước 6h................................. chiều đó em.

Anh đó nha, coi chừng cái bụng của anh:gun Cơ mà lần này anh nói chuẩn không cần chỉnh. (c)

conlele
18-02-2011, 09:44
Kong đi hướng nào nhỉ?
Vẫn đang xin cô(vợ)-ta đi thứ 7 nhưng nhiều khả năng không được.

Nếu đi CN thì cùng hẹn ở đâu đây?

titigold
18-02-2011, 09:48
Cái này là vắt ra nước luôn chứ ép gì. 6h sáng tới nơi, chạy lên chùa với mọi người nữa. Anh mà có gì là anh kiếm em đưa anh xuống núi. :gun (c)

Kỳ này anh nghe em, anh đi thẳng đi, leo lên sớm leo xuống sớm rùi chiều về đi "kong kong" hahahahahaha.
Em đính chính lại là tự anh vắt nước anh nha. Em ko co liên can.

kongfuson
18-02-2011, 10:06
Kong đi hướng nào nhỉ?
Vẫn đang xin cô(vợ)-ta đi thứ 7 nhưng nhiều khả năng không được.

Nếu đi CN thì cùng hẹn ở đâu đây?

Gặp nhau ở An Sương đi anh.

@ titi: anh lên 6h , em ko cho a nghỉ tí nào, đòi leo gấp thì ko vắt a là gì.

conlele
18-02-2011, 10:11
@Kong & titi: Đi "lên thẳng" "xuống thẳng" rồi về "kong kong" còn "bị vắt nước" với "tự vắt nước", thiệt là ... thiệt là....?!

kongfuson
18-02-2011, 10:32
Anh lo cái vụ cô-vợ-ta đi nhé. Không là coi chừng bị cô-vợ-ta nấu cháo lele đó.

conlele
18-02-2011, 11:00
@Anh chị em ĐTM: lele lo cho cái thùng nước lèo quá. Sợ kg vác nó nổi lên đỉnh núi.

Hồi giờ chưa leo núi lần nào. Có cần chuẩn bị gì? ăn mặc ra sao cho chuyến này kg nhỉ?

@Kong: ông còn chai nào của Dược liệu QK9 kg cho tui mượn lúc leo với!

langbiang
18-02-2011, 14:06
@Anh chị em ĐTM: lele lo cho cái thùng nước lèo quá. Sợ kg vác nó nổi lên đỉnh núi.
Hồi giờ chưa leo núi lần nào. Có cần chuẩn bị gì? ăn mặc ra sao cho chuyến này kg nhỉ?
Anh mà leo thua mấy kiều nữ ĐTM thì nhục lắm, coi chừng bị tẩy chay khỏi nhà ĐTM nhá! Cỡ như em leo trèo biết bao nhiêu đèo bao nhiêu núi bao nhiêu km mà nhiều lúc mí nàng còn loại thẳng thừng đó (nịnh mí nàng tí, lúc này Lang tập nịnh gái :)))
P.s: mạn phép anh Ba em hù dọa lão Lele này, hắn lừa em cú sương mù ở đèo Hòn Giao đến giờ vẫn chưa nguôi ngoai :(

conlele
18-02-2011, 14:13
Anh Ba ơi, chú Lang doạ mần thịt newbie kìa...!

barandom
18-02-2011, 14:40

Lele kiếm 1 đôi giày có đế bám tốt và đảm bảo không đau chân,nên có găng tay loại dày để bám vào cây cối, đá dọc đường.Quần loại dày nên rộng rải chút để dễ leo. Các thứ còn lại càng gọn nhẹ càng tốt bỏ trong balô mang trên người. (Bỏ cái thùng nước lèo ở nhà luôn thì tốt :)) )

Anh Ba ơi, chú Lang doạ mần thịt newbie kìa...!

@Lang : Thịt lele hổng có bao nhiêu, em đừng mần thịt mất công cứ để cho Thiên Nga cắn xé là được rồi .

kongfuson
18-02-2011, 16:21

Đừng nghe lời anh Ba, mặc vậy leo không tới đỉnh đâu. Anh kiếm bộ đồ ông địa mặc vô sẽ giải quyết gọn cái thùng nước lèo, rồi đeo thêm cái mặt nạ ông địa nữa (hay ko cần đeo cũng...giống:D). Em sẽ uýnh trống đưa anh lên 1 mạch tới đỉnh luôn.(c) Bảo đảm nhà PKM ko có cửa đi vào lịch sử phuot đâu.:gun

barandom
18-02-2011, 16:37
Đừng nghe lời anh Ba, mặc vậy leo không tới đỉnh đâu. Anh kiếm bộ đồ ông địa mặc vô sẽ giải quyết gọn cái thùng nước lèo, rồi đeo thêm cái mặt nạ ông địa nữa (hay ko cần đeo cũng...giống:D). Em sẽ uýnh trống đưa anh lên 1 mạch tới đỉnh luôn.(c) Bảo đảm nhà PKM ko có cửa đi vào lịch sử phuot đâu.:gun

Có cần có con lân rượt không? cho nó mau :D

conlele
18-02-2011, 16:47
Má ơi!
Lần đầu tiên trong đời đi leo núi mà mấy anh làm em rối tung tùng xèng lên rùi...

Suy nghĩ lại cái đã! Coi có nên "cống hiến cái thân ông địa" này cho tên KongKong hay không đã!

kongfuson
18-02-2011, 17:08
hehe gì chứ món cháo lele là sực liền á. Nhớ đừng thành món cháo lele nha:))

Món đó bổ cho "các anh" lắm đóa.

Thoike
18-02-2011, 18:19
Chào a Rắn và cả nhà, chuyến leo núi ngày mai e xin bám càng theo với nhà mình được không ạ :D

barandom
18-02-2011, 18:42
Chào a Rắn và cả nhà, chuyến leo núi ngày mai e xin bám càng theo với nhà mình được không ạ :D

OK . Cho anh số ĐT để liên lạc đi . ĐT của anh là 0913.805.962

deny
18-02-2011, 23:28
^^, nhà ĐTM nói xấu gì em đấy :D

kongfuson
19-02-2011, 00:27
Nếu nhà ĐTM mà đưa nguyên cái ông địa lên đỉnh Bà Đen nhảy hip-hop rồi quay clip pót lên thì e rằng sẽ giật mất cái dzụ đi vào lich sử phuot cua nhà PKM mất=))

langbiang
19-02-2011, 21:56
Lệnh cấm ra khỏi đường đã có hiệu lực ... Lang xin phép lỡ hẹn anh em ĐTM chuyến giải trí cuối tuần trên đỉnh Bà đen tuần này :((

kongfuson
19-02-2011, 22:17
Ôi chày, anh ko đi lấy ai mần thịt lão lele:D

MUAMAUTIM
19-02-2011, 22:33
Ôi chày, anh ko đi lấy ai mần thịt lão lele:D

Còn anh Kong mà. Hén anh Lang.
Chúc nhà đi núi thiệt là vui nha ^^

conlele
20-02-2011, 23:01
Báo cáo cả nhà lele đã hạ cánh an toàn.
Thùng nước lèo vẫn còn y nguyên!

kongfuson
21-02-2011, 10:09
Pà con nếu muốn mau hết đau + ê thì chịu khó đi lại nhẹ và xoa bóp nhé. Càng ko vận động sẽ đau lâu hơn.:D

cuchuoi2010
21-02-2011, 10:21
Nhà mình ai có hình up lên em xem cái:)

Thoike
21-02-2011, 10:54
Ông địa ểnh bụng xuống núi :)

Ăn trưa trên đỉnh

Một tay cái bang gặp giữa đường trông cũng tội tội nhưng thôi kệ :D

conlele
21-02-2011, 11:19
Chết tôi rồi... Tới màn tra tấn hành hạ conlele rồi!

titigold
21-02-2011, 11:41
Sáng nay em đã đi làm nhưng ê ẩm quá, lại còn thêm chứng buồn ngủ nữa chứ.

thaophuongdl
21-02-2011, 12:09
Ui trời, tưởng đâu có một mình mình...Em vừa ngồi vừa gật, mình mẩy đau nhức, đặc biệt là đi lên cầu thang phải bò. Nhớ tới cảm giác...bò lên núi !!!

muoimuoi
21-02-2011, 12:51
Hic hic, giờ mà nghe tới leo trèo là em sợ. Mình già cả rồi sao @@

titigold
21-02-2011, 12:55
@ muoimuoi: sợ gì??? Sợ với già cả đâu có liên quan với nhau. Tháng sau nghe nói là xoài trên núi mới chinh. Nếu lúc đó còn thích ăn xoài thì leo lần nữa. hihi. Dạo này mình chăm thể thao quá --> chịu không nổi luôn.

barandom
21-02-2011, 13:19
Thông báo là Thủ quỹ biến mất từ sáng giờ, không biết đang làm gì ? ở đâu?

titigold
21-02-2011, 13:22
@ anh Rắn: cái nì chắc phải hỏi anh Kong.

barandom
21-02-2011, 13:45
Đã tìm được tung tích của thủ quỹ:) . Sáng giờ thủ quỹ tạm bế quan để xem xét cái sổ bìa đen, ai có tên trong đó thì lo thân từ từ nhe.

kongfuson
21-02-2011, 15:43
Tưởng TQ ôm quỹ bỏ trốn chứ xem xét cái sổ bìa đen thi hok sợ:D

@ muoimuoi: sợ gì??? Sợ với già cả đâu có liên quan với nhau. Tháng sau nghe nói là xoài trên núi mới chinh. Nếu lúc đó còn thích ăn xoài thì leo lần nữa. hihi. Dạo này mình chăm thể thao quá --> chịu không nổi luôn.

Hehe sau ngày hôm qua xong rồi giờ khoái leo roài hả. :D

kongfuson
21-02-2011, 16:06
Mở màn

Chặng 1, khi mọi người còn vui vẻ

Nạp năng lượng

Làm dáng

Tới đỉnh

1 trong những lần làm dáng hiếm hoi của anh Lele trước ống kính của Kong

Hoa dại ven đường

conlele
21-02-2011, 16:35
Trời: 2 cái hình của tui!
Một cái chưa lên tới đỉnh, một cái trên đỉnh xuống.

Kong khéo chọn quá ha! Cộng vô sổ tiếp. Ủa mà sao trong sổ của lele toàn tội của Kong không hà!

conlele
21-02-2011, 16:37
hic hic... cái hình này lúc trên đường đi thấy Kong dừng lại chụp. Hoảng quá hỏi: "Ủa mình leo cái đó đó hở Kong?"

Kong đáp tỉnh queo: "Ừ!", tay chưn conlele rụng rời lun! Gần 20 năm rồi chỉ leo lên leo xuống cái keyboard!!!!

kongfuson
21-02-2011, 16:43
Trời: 2 cái hình của tui!
Một cái chưa lên tới đỉnh, một cái trên đỉnh xuống.

Kong khéo chọn quá ha! Cộng vô sổ tiếp. Ủa mà sao trong sổ của lele toàn tội của Kong không hà!

Hehê cái hình đầu tiên chụp thiên nga xinh tươi chứ chụp a Lele làm giề:LL

Anh Lele suốt ngày cứ lên đỉnh với xuống đỉnh:gun
Cái hình thứ 2 do anh tự ý làm dáng mà=)) Sổ của Lele có gì đâu. Hok sợ:LL

kongfuson
21-02-2011, 16:52
Ui trời, tưởng đâu có một mình mình...Em vừa ngồi vừa gật, mình mẩy đau nhức, đặc biệt là đi lên cầu thang phải bò. Nhớ tới cảm giác...bò lên núi !!!

Ôi em mãi mãi có đẳng cấp (tê...tê;)) mà. Luôn dẫn đầu đoàn.(c) Ặc ặc dzọt lẹ ko e Thaophuong chém chít:((

Tam
21-02-2011, 17:01
Kong (Kong) sắp lập kỷ lục: có tên trong sổ bìa đen của tất cả mọi người.

conlele
21-02-2011, 17:02
À, hôm qua lúc chờ Kong ở chỗ Gò Dầu, có nói chuyện với anh Ba vụ đi xe máy sang Cam. Hôm nay post thông tin trong PM để anh chị em ĐTM mình ngâm cứu nha. SGN-PNP-SGN: Đi Thứ 7 về CN đê bà con (cho Kong khỏi đu theo luôn!):

Thông tin từ tonytrinh2008:

Chào bạn! chúng tôi cũng vừa đi du lịch Cam sau tết. Việc mang xe máy qua cửa khẩu Mộc Bài phía VN thì vô tư, bên Hải Quan Cam các bạn ấy "làm tiền" 500k 3 xe. Mình yêu cầu các anh ấy viết cho mỗi xe 1 giấy, các anh hỏi đi đâu? bao lâu? mình chơi tết Xiêm Riệp,Pongpenh.... các anh ấy viết cho từ mùng 4/2 đến 19/02.

Sang Cam chúng mình cũng đụng police 2 lần. Lần đầu tại cổng Ankovat police vẫy xe bọn mình vào ria đường, bọn mình đưa giấy tờ xe các anh ấy ko biết tiếng Anh và tiếng Việt nên 2 bên mãi ko hiểu nhau. 1 anh police ra cầm biển số xe của mình lắc mạnh ( chắc nghi ngờ biển số xe giả). Sau đó 1 police đi tìm 1 chị biết tiếng Việt ra phiên dịch giúp, ok các anh nhắc mình đội nón bảo hiểm( người ở đây ít đội nón nên bọn mình để nón ở khách sạn- 1 sai lầm...). Lần thứ 2 ở Nongpeng là "vượt đèn xanh", các bạn lưu í ở Cam đèn xanh có: đi thẳng - rẽ phải- rẽ trái , mình đi theo hướng dẫn= mũi tên trên bảng tín hiệu đèn nhé. Police cũng kiểm tra giấy tờ bằng lái, xui cho bọn mình là có 1 police nõi sõi tiếng Việt nên các anh "xin tiền cơm trưa" rất thẳng thắn. Một kinh nghiệm: nếu xe cùng đoàn mình đã đi qua thì ko nên quay lại ngay nếu quay lại các anh í phạt luôn. các bạn nên để ít tiền lẻ 1-2-5 us .Đừng để khi mở bóp các anh í nhìn thấy 10- 20 us là toi luôn.

Vì đi cảng Xihanucvin. Khi về chúng tôi về Cửa khẩu Xa Xia-Hà tiên ,xe máy dẫn qua vô tư ko có ai hỏi gì ( Hình như giấy Hải quan C K Mộc bài cấp cho xe máy ko có giá trị ???)

Ở bên Cam chỉ có thành phố lớn là có điện, đường đi ko có đèn. Chúng tôi đi hàng trăm km trong đêm gặp rất ít xe lưu thông trên đường. Bạn nên có xăng dự trữ và phải có đồ tự vá xe.( tốt nhất ko nên đi đêm )

Về giấy tờ xe chính chủ- hình như CSGT Cam cũng như cửa khẩu ko quan tâm lắm nhưng chính chủ vẫn tốt hơn bạn ạ!
Nếu bạn sang Cam nên đi ít nhất 2 xe .Bên đó ngoài thành phố ít xe máy chạy ,Nhất là trời tối, đèn đường ko, nhà dân bên đó ko ở sát bên đường như ở V N đâu .xe bạn kéo được bao nhiêu cứ vô tư...

Chúc bạn có chuyến đi thật vui và thú vị!!! Thân

kongfuson
21-02-2011, 17:31
anh Lele: Kong đã đi Cam = xe máy rồi :LL mặc dù chỉ tới đc KongPongCham nhưng cũng đã dạo 1 đoạn Mekong khá hùng vĩ. Đi t7, Cn về chắc là ko ai đi đâu. :LL

thaophuongdl
21-02-2011, 20:02
Ôi em mãi mãi có đẳng cấp (tê...tê;)) mà. Luôn dẫn đầu đoàn.(c) Ặc ặc dzọt lẹ ko e Thaophuong chém chít:((

Em thề, em hứa, em đảm bảo ghi tên anh Kong kong vào sổ đen, mai mốt em...xử:Dam:Dam:Dam

thaophuongdl
21-02-2011, 20:06
Nghe giang hồ anh Rắn đồn đại về Kênh Đông, nhưng không biết mô tê răng rứa ra sao cả. Sau nửa ngày lang thang, kênh Đông như thế này...
1.

2.

3.

4.

5.

thaophuongdl
21-02-2011, 20:20
6. Đạp trên lá vàng rơi

7. Hồ Dầu Tiếng

8.

thaophuongdl
21-02-2011, 20:23
9. Cả nhà cùng leo

10. Ngợp vì người

11. Mới học được một câu tiếng Anh mới

langbiang
21-02-2011, 21:26
À, hôm qua lúc chờ Kong ở chỗ Gò Dầu, có nói chuyện với anh Ba vụ đi xe máy sang Cam. Hôm nay post thông tin trong PM để anh chị em ĐTM mình ngâm cứu nha. SGN-PNP-SGN: Đi Thứ 7 về CN đê bà con (cho Kong khỏi đu theo luôn!):

Chào bạn! chúng tôi cũng vừa đi du lịch Cam sau tết. Việc mang xe máy qua cửa khẩu Mộc Bài phía VN thì vô tư, bên Hải Quan Cam các bạn ấy "làm tiền" 500k 3 xe. Mình yêu cầu các anh ấy viết cho mỗi xe 1 giấy, các anh hỏi đi đâu? bao lâu? mình chơi tết Xiêm Riệp,Pongpenh.... các anh ấy viết cho từ mùng 4/2 đến 19/02.

Sang Cam chúng mình cũng đụng police 2 lần. Lần đầu tại cổng Ankovat police vẫy xe bọn mình vào ria đường, bọn mình đưa giấy tờ xe các anh ấy ko biết tiếng Anh và tiếng Việt nên 2 bên mãi ko hiểu nhau. 1 anh police ra cầm biển số xe của mình lắc mạnh ( chắc nghi ngờ biển số xe giả). Sau đó 1 police đi tìm 1 chị biết tiếng Việt ra phiên dịch giúp, ok các anh nhắc mình đội nón bảo hiểm( người ở đây ít đội nón nên bọn mình để nón ở khách sạn- 1 sai lầm...). Lần thứ 2 ở Nongpeng là "vượt đèn xanh", các bạn lưu í ở Cam đèn xanh có: đi thẳng - rẽ phải- rẽ trái , mình đi theo hướng dẫn= mũi tên trên bảng tín hiệu đèn nhé. Police cũng kiểm tra giấy tờ bằng lái, xui cho bọn mình là có 1 police nõi sõi tiếng Việt nên các anh "xin tiền cơm trưa" rất thẳng thắn. Một kinh nghiệm: nếu xe cùng đoàn mình đã đi qua thì ko nên quay lại ngay nếu quay lại các anh í phạt luôn. các bạn nên để ít tiền lẻ 1-2-5 us .Đừng để khi mở bóp các anh í nhìn thấy 10- 20 us là toi luôn.

Vì đi cảng Xihanucvin. Khi về chúng tôi về Cửa khẩu Xa Xia-Hà tiên ,xe máy dẫn qua vô tư ko có ai hỏi gì ( Hình như giấy Hải quan C K Mộc bài cấp cho xe máy ko có giá trị ???)

Ở bên Cam chỉ có thành phố lớn là có điện, đường đi ko có đèn. Chúng tôi đi hàng trăm km trong đêm gặp rất ít xe lưu thông trên đường. Bạn nên có xăng dự trữ và phải có đồ tự vá xe.( tốt nhất ko nên đi đêm )

Về giấy tờ xe chính chủ- hình như CSGT Cam cũng như cửa khẩu ko quan tâm lắm nhưng chính chủ vẫn tốt hơn bạn ạ!
Nếu bạn sang Cam nên đi ít nhất 2 xe .Bên đó ngoài thành phố ít xe máy chạy ,Nhất là trời tối, đèn đường ko, nhà dân bên đó ko ở sát bên đường như ở V N đâu .xe bạn kéo được bao nhiêu cứ vô tư...

Chúc bạn có chuyến đi thật vui và thú vị!!! Thân

Kính thưa anh lele, đi Cam phải hỏi kinh nghiệm sống từ lão Lang mới linh. Haha. 18 ngày ròng rã đất Cam mà cứ tìm hiểu đâu đâu. haha

Goku
21-02-2011, 21:53
Hôm nay bước lên cầu thang nghe 2 chân mà mắc cười quá :)
Em xin góp gió vài tấm :

Goku
21-02-2011, 21:54

kongfuson
21-02-2011, 22:04
hehê @Goku: anh em ta cùng khoái cái cây hoa đỏ đỏ này. Tiếc là ko có tấm nào chụp đc nó dưới góc độ đẹp nhất.

@thaophuongdl : em cũng có máu châm chích dữ hen.:D

langbiang
22-02-2011, 07:15
Ảnh của Gõ-Cu ngon quá nhỉ! Tương lai sáng lạn trở thành hiếp ảnh gia đó!

cuchuoi2010
22-02-2011, 09:35
GoKu đi đâu mà chụp hình đẹp quá vậy em?? nhìn thèm

meocom
22-02-2011, 12:03
@ barandom: Á à aaaaaaaaaa. Ông bạn già đi kênh Đông mà hông rủ tui hén. :T :T :T

@cuchuoi2010: loạt ảnh này Goku chụp trên đường chinh phục núi Bà Đen đó bạn.

kongfuson
22-02-2011, 15:00
anh meocom không đi chung mà cũng biết, hay quá dzậy ta.

barandom
22-02-2011, 15:46
@ barandom: Á à aaaaaaaaaa. Ông bạn già đi kênh Đông mà hông rủ tui hén. :T :T :T

@cuchuoi2010: loạt ảnh này Goku chụp trên đường chinh phục núi Bà Đen đó bạn.

Tui đi kênh chính chứ có đi nhánh N25 đâu mà rủ ông?Mà rủ ông rồi CN làm sao tui mang ông lên núi được, ông đâu phải ông địa đâu mà có thể oánh trống đưa lên :))

Hihi nói vậy thôi chứ tại gần 3h00 chiều còn ở Củ Chi, dắt theo một bầy thiên nga nên tui không dám đi nhánh N25 đó thôi. :LL

Goku
22-02-2011, 18:20
@kong : loài hoa đỏ đó sẽ nhắc nhớ về Bà Đen . Lần sau anh Kong đánh lẻ Bà Đen nhất định phải macro một tấm cho rõ nhá ...
@Lang : "hiếp ảnh gia" thì còn phải học hỏi anh Thái khoai Lang dài dài ....

barandom
22-02-2011, 20:54
Báo cáo cả nhà lele đã hạ cánh an toàn.
Thùng nước lèo vẫn còn y nguyên!

May quá, Hôm CN nghe rao bán thịt lele 10.000đ/kg , mua nhiều có khuyến mãi mà. Hổng ai mua hết hả? Hôm nay còn bán giá đó không? l

conlele
22-02-2011, 22:58
hic hic...ở Sài Gòn thịt lele 480.000đ/kg. Lúc leo Bà Đen, conlele rao 10.000đ/kg không ai thèm mua.
Ước gì lúc đó ai mua giúp 20kg giá bao nhiêu cũng bán!, conlele còn 50kg có phải "neo lúi" phẻ hơn hông!

kongfuson
22-02-2011, 23:42
Hehe sau chầu kem thì giờ đây tay chân của 2Lúa đã phục hồi 100%.:))

langbiang
23-02-2011, 09:10
Kong ơi, Lang đã thử cũng được 5-6 tour phượt 24h như bác, quả thật dồn khối lượng trong 1 ngày thì mình đi đứng vẫn khỏe hơn khối người. Nhưng về nhà mới thấy nó thấm như thế nào, không biết bác ntn. Quả thật mình khâm phục bác Kong lắm lắm ...

conlele
23-02-2011, 09:20
Lang trốn biệt đâu bữa giờ nhỉ?
Vào đây chỉ đạo cái vụ xe máy qua PNP đi.

kongfuson
23-02-2011, 09:38
Anh Lang chỉ cần tìm đc ngưỡng phù hợp với mình là ko sợ mệt.:D

Anh còn ý định Mộc Hóa - xe 67 ko a ? Cho e bít trc thông tin để còn biết đường mà mò mò:))

conlele
23-02-2011, 10:03
Cuối tuần này anh chị em ĐTM có chương trình gì chưa nhỉ?
Hay là đi tìm cánh đồng bất tận đê!

meocom
23-02-2011, 12:38
anh meocom không đi chung mà cũng biết, hay quá dzậy ta.

Có gì khó đâu Kong. Theo dõi tin tức, cập nhật thông tin, phân tích hình ảnh, đối chiếu bộ nhớ là có cơ sở để kết luận rồi. Vấn đề là kết luận đúng hay không thôi.:) Trường hợp này mình chắc chắn là kết luận đúng vì:

1/ Quang cảnh đường đi và các cụm đá núi ai đã từng lên đến đỉnh núi Bà Đen đều biết nên tớ nhận ra không có gì khó. :))

2/ Rủ anh Ba cuối tuần đi kênh Đông thì được trả lời "tui mới đi hôm thứ Bảy" X(

meocom
23-02-2011, 12:42
Mà rủ ông rồi CN làm sao tui mang ông lên núi được, ông đâu phải ông địa đâu mà có thể oánh trống đưa lên :))

Lỗi tại ông. Lỗi tại ông mọi bề. (NO)

Tui không phải ông địa thật nhưng nếu ông rủ, biết đâu tui làm con lân thì sao? Không phải bữa trước ông định kiếm con lân đặng rượt ông địa lên núi cho lẹ hử? :LL

langbiang
23-02-2011, 12:57
Anh Lang chỉ cần tìm đc ngưỡng phù hợp với mình là ko sợ mệt.:D

Anh còn ý định Mộc Hóa - xe 67 ko a ? Cho e bít trc thông tin để còn biết đường mà mò mò:))
Khi đi thì vẫn khỏe, về nhà là thấy ngủ li bì. Vụ xe 67 thì lâu quá rồi đứa em không nhớ đường, chờ nó hỏi mấy anh em đi công tác ở dưới báo về. Oke anh em sẽ 24h vụ này, cho lão Lele ở nhà nhá, hắn theo là rối đội hình :))

Cuối tuần này anh chị em ĐTM có chương trình gì chưa nhỉ?
Hay là đi tìm cánh đồng bất tận đê!
Vụ cánh đồng bất tận dễ mà lại khó, chỉ khi nào contact được vụ phép tắc vào khu này lẫn thuyền bè mới hẵng lên đường. Nghe anh em đã đi báo là alo confirm trước với chị Mai nào đó

MUAMAUTIM
23-02-2011, 13:32
Vụ cánh đồng bất tận dễ mà lại khó, chỉ khi nào contact được vụ phép tắc vào khu này lẫn thuyền bè mới hẵng lên đường. Nghe anh em đã đi báo là alo confirm trước với chị Mai nào đó

Em đã đi rồi, đò thì ok nhưng đi vào Trung tâm phải báo trước cho chị Mai Phó Giám Đốc hoặc anh Bé Giám Đốc mới được. Đặc biệt là 400k/vé (cái này chua quá) vô đó đò của trung tâm mới chở ra Cánh Đồng Bất Tận. Nếu không thì bó tay. :D

langbiang
23-02-2011, 13:36
Có anh em nhắc 1 chỗ đi lạ theo thông tin sau
1. http://www.toquoc.gov.vn/Thongtin/Diem-Den-Ly-Tuong/Ong-Duoc-Si-Dat-Phen-Va-Khu-Du-Lich-Khong-Giong-Ai.html
2. http://www.khanhanmephar.com.vn/intros.php?id=2
Vậy là có cái để khám phá đó anh em. Không biết nó với khu Cánh đồng bất tận cho chung chỗ hay không. Cái này Lang sẽ điều tra sớm rồi cho anh em biết
Về anh Bé chỗ này thì lúc trước Lang làm chống sét đã nhờ đứa em xuống đây khảo sát tư vấn cho anh ấy. Hôm nào ba xạo kiếm vé xuống dưới xem sao. Hehe

MUAMAUTIM
23-02-2011, 13:51
Có anh em nhắc 1 chỗ đi lạ theo thông tin sau
1. http://www.toquoc.gov.vn/Thongtin/Diem-Den-Ly-Tuong/Ong-Duoc-Si-Dat-Phen-Va-Khu-Du-Lich-Khong-Giong-Ai.html
2. http://www.khanhanmephar.com.vn/intros.php?id=2
Vậy là có cái để khám phá đó anh em. Không biết nó với khu Cánh đồng bất tận cho chung chỗ hay không.

Cái này với Cánh Đồng Bất Tận là 1 đó anh Lang ơi, Cánh Đồng Bất Tận nằm lọt trong đó. 400k/vé nha

https://1.bp.blogspot.com/_KPy9RYJdsxw/TT5JJTnHkII/AAAAAAAAAEQ/C7IXO9LWgpM/s320/16-18.01.11+DTM+4+%2528279%2529.JPG

kongfuson
23-02-2011, 18:07
Hình như là 400k/xuồng mà. Xuồng thì cung phải chở đc 4,5 người chứ

MUAMAUTIM
23-02-2011, 22:19
Hình như là 400k/xuồng mà. Xuồng thì cung phải chở đc 4,5 người chứ

Hic, em nghe nói 1 người đó anh ơi.

langbiang
24-02-2011, 13:01
Chu choa mắc quá! Em Muamautim biết rõ thời gian nào trong nay vào đó để ngắm, chụp hình đẹp nhất không? khi nào không nên đi ... thì cho anh em biết nhá

conlele
24-02-2011, 20:57
Hôm nay tay chưn chính thức trở lại bình thường rồi. Anh chị em ai có cái plan nào kg?

barandom
24-02-2011, 21:52
Một chuyến đi biển :
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=53312&d=1298557994

Ai có mặt trong này giơ tay lên nhe (ai kể tên hết được thủ quỹ thưởng ;)) :
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=53311&d=1298557994

Hôm nào nhà mình đi biển lại đi - hết ngán QL51 rồi :)

muoimuoi
24-02-2011, 23:23
Chị Rắn, Anh Rắn, chị Tâm, Thảo Phương đông lạnh, hihi

nhanchauchau
24-02-2011, 23:27
Một chuyến đi biển :
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=53312&d=1298557994

Ai có mặt trong này giơ tay lên nhe (ai kể tên hết được thủ quỹ thưởng ;)) :
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=53311&d=1298557994

Hôm nào nhà mình đi biển lại đi - hết ngán QL51 rồi :)

Nhà mình mới đi Vt về hả anh Rắn? Áo hoa ở giữa là chị Rắn, áo xanh bên trái là chị Tâm, áo vàng là Thảo Phương.

barandom
24-02-2011, 23:46
@MM : còn 3 người nữa .

@nhanchauchau : còn 4 người nữa. Cái này đi lâu rồi - Lagi chứ không phải VT , đang rủ rê lại thôi :)

kongfuson
25-02-2011, 10:26
E chỉ thấy có 2 người mặc áo xanh mà anh.

conlele
25-02-2011, 11:17
Nhà lele định đi tắm biển Phước Hải vào Chủ Nhật này (đi từ 5h sáng, chiều về).
Hôm bữa nghe giang hồ đồn đại có đường đi tránh hoàn toàn Quốc lộ 51. Ai biết vẽ dùm cái đường với. Đa tạ.

barandom
25-02-2011, 11:30
Nhà lele định đi tắm biển Phước Hải vào Chủ Nhật này (đi từ 5h sáng, chiều về).
Hôm bữa nghe giang hồ đồn đại có đường đi tránh hoàn toàn Quốc lộ 51. Ai biết vẽ dùm cái đường với. Đa tạ.

Di theo con đường này :

https://www.phuot.vn/threads/15461-Ng%C3%A0y-xu%C3%A2n-du-h%C3%AD-T%C3%A1nh-Linh-Dran-Cam-Ranh

Đến chỗ này thì đi thẳng ra Cẩm Đường
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=51850&d=1297776620

Hết đường sẽ gặp ngã ba : rẽ trái về Long Khánh , rẽ phải về Ngãi Giao .

Rẽ phải - đi Ngãi Giao - Bà Rịa - đường ven biển - Phước Hải

Nếu không thì từ ngã tư trung tâm Ngãi Giao rẽ trái qua Bình Giã - Hòa Bình - rẽ phải về Phước Bửu - đi thẳng ra tắm biển Hồ Tràm luôn :))

Không cần đa tạ, chỉ cần 2Kg thịt lele nấu cháo cho thiên nga ăn thôi :LL

E chỉ thấy có 2 người mặc áo xanh mà anh.

Bởi vậy nếu đếm đủ 7 người thì đến chỗ thủ quỹ lãnh thưởng.

conlele
25-02-2011, 11:46
Cảm ơn anh Ba nha. Đợt này đi cả bầy lele nên phải cẩn thận chứ kg phải một mình một ngựa như bữa trước ạ. Và chắc hổng dám đi tới Hồ Tràm đâu anh.

Em coi trên Google maps thì thấy đi như vầy đúng kg anh:

Phà Cát Lái - Tỉnh lộ 769 - Nhơn Trạch - rẽ trái ngược QL51 chút - gặp TL769 rẽ phải - đi thẳng tới ngã 3 Bình Sơn (chắc là chỗ tấm bảng bên trên) - đi thẳng Cẩm Đường (vẫn TL769) - thẳng mãi tới khi gặp QL56 thì rẽ phải đi Xà Bang - Ngãi Giao - Hoà Long - đường 44 thẳng xuống Long Hải - chơi Long Hải chút - đường ven biển - ra Phước Hải (chọn bãi tắm).

Cho lele hỏi 2 cái màu đỏ ạ:
1) Ở Long Hải thì xem gì nhỉ. Hôm trước về Tết ngang Long Hải thì có đứng ngắm bãi biển, thấy cái chùa gì đó quên mất tên, và rất thích 1 cái Biệt thự cổ của Pháp bỏ hoang. Ngoài ra thì còn ngắm gì nữa ạ?

2) Ở Phước Hải: anh chị em có ai biết bãi tắm nào ở Phước Hải an toàn không ạ? Họ có lấy tiền dịch vụ không nhỉ? Hôm trước đi qua chợ Phước Hải thì "Lang-băm-thì-là" có nói là các bãi dưới Phước Hải xuống tắm hình như mất 20k bao luôn nằm ghế có đúng không nhỉ? Và cũng có thể nhờ họ luộc ghẹ được nữa (nếu mua được ghẹ trong chợ Phước Hải).

langbiang
25-02-2011, 11:57
Ơ đu ông Lele này hồi tinh hồi phượt hay sao mà máu phượt chảy lênh láng thế nhỉ! Ông cứ địu Lele-lina theo thì anh Ba mới cho đi nữa.
Giờ đang bị cấm cung nên canh me sọt dưa thôi. Haha

Cho lele hỏi 2 cái màu đỏ ạ:
1) Ở Long Hải thì xem gì nhỉ. Hôm trước về Tết ngang Long Hải thì có đứng ngắm bãi biển, thấy cái chùa gì đó quên mất tên, và rất thích 1 cái Biệt thự cổ của Pháp bỏ hoang. Ngoài ra thì còn ngắm gì nữa ạ?

2) Ở Phước Hải: anh chị em có ai biết bãi tắm nào ở Phước Hải an toàn không ạ? Họ có lấy tiền dịch vụ không nhỉ? Hôm trước đi qua chợ Phước Hải thì "Lang-băm-thì-là" có nói là các bãi dưới Phước Hải xuống tắm hình như mất 20k bao luôn nằm ghế có đúng không nhỉ? Và cũng có thể nhờ họ luộc ghẹ được nữa (nếu mua được ghẹ trong chợ Phước Hải).

1. Nghe nói gái Long Hải cũng là đặc sản đó anh. Hàng loại 1 không hà, hàng tươi rói, ngọt lịm, ngon nhất là ăn tươi.
2. Phước Hải là cảng cá, ra đó tắm cho thúi đầu ông nội.
Muốn tắm? thì đi ra Bình Châu, Hồ tràm tha hồ ma BBQ kết hợp nude các loại.
Muốn táp? thì mua đồ từ chợ hải sản rồi ra đó tự xử là hay nhất. Nếu anh muốn thì khuya bãi biểm dọc Bình Châu hay Hồ Cốc, hồ trăm, đeo đèn đi dí và bắt mấy con còng rồi về xử lý. Vừa trò chơi giải trí và vận động cho bớt cái thùng nước lèo của anh. Cái này thổ địa Bà rịa chỉ em nhưng em chưa có dịp
Còn mấy vụ ham muốn thì anh em nói nhỏ nhau nhá! :)) :))

conlele
25-02-2011, 12:01
Á à... lang băm lang là đây rồi.
Hôm trước nói vụ án mua ghẹ rồi xuống biển nhờ luộc sao nhỉ? Có được kg ông băm lang văn là? Tắm ở Phước Hải thì tắm bãi nào nhỉ?

P/S: không những lele-lina mà còn cả bầy lele nữa mà !

langbiang
25-02-2011, 12:14
Á à... lang băm lang là đây rồi.
Hôm trước nói vụ án mua ghẹ rồi xuống biển nhờ luộc sao nhỉ? Có được kg ông băm lang văn là? Tắm ở Phước Hải thì tắm bãi nào nhỉ?

P/S: không những lele-lina mà còn cả bầy lele nữa mà !
Good vụ bầy lele, có dịp anh Ba tổ chức Family day ... mấy phượt thủ phượt tủ phượt gian phượt máu phượt ham hố ... và cả phượt lủi như Lang này đoàn tụ nha! Chơi như vậy hy vọng quota lang thang mới được cấp bổ sung :))

conlele
25-02-2011, 12:48
Chỗ này tắm có thúi không lang-băm?

Home information Thuỳ Dương Bà Rịa Resort, Khu nghỉ mát Thuỳ Dương Bà Rịa Xã Phước Hải Bà Rịa-Vũng Tàu Detail information
Khu nghỉ mát Thuỳ Dương Bà Rịa
Khu nghỉ mát Thuỳ Dương Bà Rịa: Đặt phòng trước Qua hộp thư của đối tác và Thuỳ Dương Bà Rịa Resort, Khu nghỉ mát Thuỳ Dương Bà Rịa Xã Phước Hải Bà Rịa-Vũng Tàu
Ở - Khu nghỉ mát - Khu nghỉ mát
- Địa chỉ: ., Xã Phước Hải , F. huyện Đất Đỏ, Quận huyện Đất Đỏ, Tp. Bà Rịa-Vũng Tàu
- Tel: 3886 215 Hãy gọi số 3886 215 để thông tin thêm.
- Fax: 3886 180
- Email: [email protected]
- Website: www.thuyduongresort.com.vn

Thông tin:
Bà Rịa-Vũng Tàu Khu du lịch Thuỳ Dương Xã Phước Hải, huyện Đất Đỏ 3886 215 / 216 - 217 3886 180 Tong so phong : 113 Rooms 113 Lowest price: 27 and 42-160 USD. 27 42-160 *** 3 loại sao *** Level 3 [email protected] www.thuyduongresort.com.vn

KHU DU LỊCH - KHÁCH SẠN THÙY DƯƠNG

Thị trấn Phước Hải - Huyện Đất Đỏ - Tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu.

ĐT : 064.3.886.215/216/217 - 3.886.234-3.886.057 - Fax : 064.3.886.180-3.886.057

Email : [email protected] - [email protected]

Website : www.thuyduongresort.com.vn

Cách bến xe Long Hải [Bà Rịa] chừng 7 km là khu du lịch Thùy Dương với bãi biển cát trắng, rải rác là những tảng đá bị sóng biển bào mòn trơn nhẵn. Nước biển xanh một màu tươi mát, sạch sẽ, không có những đám bọt màu gạch cua như một vài bãi tắm khác.

Trên bờ biển là những khu nhà lợp lá dừa nép mình dưới những hàng dương xanh. Phòng nghỉ dành cho du khách cũng được bố trí theo nhiều kiểu khác nhau, có phòng làm theo kiểu nhà rông Tây Nguyên, xung quanh được ghép bằng tre trúc. Có phòng lại nép mình bên những tảng đá lớn, hoa và cây trùm kín. Tất cả cùng quay ra biển đón gió.

Bên cạnh những khu nhà nghỉ trên biển là khu rừng hoa anh đào có nguồn gốc Nhật Bản. Đứng trên cao nhìn xuống như một tấm thảm trắng vàng chạy dài tít tắp. Cách khu nghỉ chừng 1 km là một khu chùa Pháp Hoa, thường gọi là chùa khỉ. Ở đây có đến vài trăm con khỉ sống tự do trên núi và quanh chùa. Cảnh vật giống như một miền sơn cước. Những tảng đá, hang động hình thành một cách tự nhiên, có nhiều hình thù ngộ nghĩnh. Không khí mát mẻ, rộn tiếng chim, tiếng ve và tiếng khỉ gọi bầy.

langbiang
25-02-2011, 15:26
Khu Thùy dương là bãi biển bình dân, phù hợp với anh em ta lắm lắm, không có thúi đâu anh

conlele
25-02-2011, 15:30
Biệt thự đá của người Pháp xưa bị bỏ hoang ở Long Hải:

Lối đi lên:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201102255508mtmxmjvmod7228904.jpeg

Có trên 30 cây sứ phải hơn 100 tuổi trong khuôn viên biệt thự đá này. Già hơn, cằn cỗi hơn, đẹp hơn so với hàng sứ trong thành Nội bị bứng đi ầm ĩ ngày nào:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201102255508mjvmmzg2ot7536636.jpeg

Nét kiến trúc xưa nhưng rất có hồn:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201102255508otdmmwqwow6021445.jpeg

Không hiểu sao một kiến trúc đẹp như vậy bị bỏ hoang, (trong khi người ta xây bên cạnh đó một khối các cái hộp chồng lên nhau thật vô hồn):
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201102255508nzywytkwm24715422.jpeg

conlele
25-02-2011, 15:38
Thiết kế như thế này.
Có nghĩa là mấy chục cây sứ hơn trăm năm tuổi sẽ ra đi.... ĐẤT ƠI!
Có nghĩa là biệt thự đá sẽ được sơn phết rực rỡ... TRỜI ƠI!

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201102255508ntnhmjy1m25913414_1.jpeg

(Cái khối hình hộp bên trái hình như đã xây xong rồi - xấu đau xấu đớn hơn cá xấu luôn, nhìn mà kg thiết giơ máy lên nữa!)

conlele
25-02-2011, 15:52
LỆNH TRUY NÃ:

Có một tên cướp đang chạy trốn, lele cố đuổi bắt nhưng kg kịp:

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201102255508mjm0mtzhod3670550.jpeg

Chạy nhanh thía:
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201102255508nmnmzjqxot3868865.jpeg

kongfuson
25-02-2011, 18:55
Lele thì bay theo là kịp liền, chạy chi. TẤm hình thứ 2 thể hiện khá quá. :D

langbiang
25-02-2011, 21:21
Cám ơn anh Lele làm cái shot "Chạy nhanh thía" :)

conlele
25-02-2011, 21:26
Hehehe... đi với ông "Lang văn băm thị là" chuyến rồi luyện được ngón "nhứt giương shot on lưng horse"... môn đó rất chi là tao nhã...hehehe...

langbiang
25-02-2011, 21:35
Hehehe... đi với ông "Lang văn băm thị là" chuyến rồi luyện được ngón "nhứt giương shot on lưng horse"... môn đó rất chi là tao nhã...hehehe...
Tạm thời cú phát huy những chiêu cơ bản em hướng dẫn, riết rồi thành thục sẽ nâng trình sau nha!
P.s: bác Lele lụm cái avatar ở đâu mà trông tếu lắm, thích lắm lắm :)

conlele
27-02-2011, 21:51
Nhà mình sao im ắng quá vậy ta? Cuối tuần có chuyến đánh lẻ nào hông ta?
Cả nhà lele vừa về tới nhà. Đi tắm biển Long Hải - Phước Hải xong. Lộ trình tránh QL1A đoạn qua Cẩm Đường và từ Cẩm Đường tới trung tâm huyện Cẩm Mỹ kinh dị luôn!

MUAMAUTIM
27-02-2011, 22:09
Nhà mình sao im ắng quá vậy ta? Cuối tuần có chuyến đánh lẻ nào hông ta?
Cả nhà lele vừa về tới nhà. Đi tắm biển Long Hải - Phước Hải xong. Lộ trình tránh QL1A đoạn qua Cẩm Đường và từ Cẩm Đường tới trung tâm huyện Cẩm Mỹ kinh dị luôn!

Anh lele ơi, sắp tới em phải đi theo con đường Cẩm Đường để đến Cẩm Mỹ, hic, đường đó lúc rày ok không anh?

conlele
27-02-2011, 22:18
@MUAMAUTIM: đường từ QL51 rẽ vô đi Bình Sơn đi rất OK, rừng cao su bạt ngàn, mát dễ sợ!

Bắt đầu từ tấm ảnh này trở đi mới thấy phê nè:

Tấm bảng đó ghi đi tới xã Cẩm Đường 10km thì chỉ đi ngon có 1km đầu thôi, 9km tiếp theo là đường gồ ghề, đá hộc, không có ổ voi nhưng có ổ gà.

Từ Cẩm Đường đi tới trung tâm huyện Cẩm Luỹ (giáp QL56): đoạn này 12km thì hết hơn 10km là đường đất đỏ, bụi mù mịt. Nếu gặp trời mưa thì... tùy tay lái nhé!

Tuy nhiên, toàn bộ quãng đường từ QL51 tới QL56 (qua Bình Sơn-Cẩm Đường-Cẩm Lũy) này đều đi băng qua rừng cao su. Sáng nay cả nhà lele 4 người đi trên 1 xe vẫn tới đích an toàn dù nhiều đoạn đất đỏ chỉ chạy 20-30km/h thôi. Nếu bạn đi 1 mình thì OK, trừ trời mưa!

QL56 đoạn từ UB huyện Cẩm Luỹ tới Bà Rịa (39km) thì tuyệt vời luôn! Đường tốt kinh khủng, rộng thênh thang, mà lại rất ít xe. Đoạn qua Xà Bang cũng có rừng cao su.

kongfuson
27-02-2011, 23:48
Hehe anh Lele đi đường này vòng 1 vòng thiệt xa. Chiều nay rảnh nên check 1 cung đường tặng anh Rắn dẫn bầy thiên nga đi tắm biển chơi và cũng tặng anh Lele luôn dù có hơi muộn hehehe

Cách Ngã 3 Nhơn Trạch 6km, gần UBND xã Long Phước là ngã 3 vào xã Bàu Cạn

Con đường đi qua nông trường cao su Thái Hiệp Thành

Qua khỏi UBND xã Bàu Cạn là bắt đầu đi vào khu vực sân bay Cù Bị cũ

Con đường không thể đẹp hơn, đúng với xì-tai nhà ĐTM

deny
27-02-2011, 23:54
@MUAMAUTIM: đường từ QL51 rẽ vô đi Bình Sơn đi rất OK, rừng cao su bạt ngàn, mát dễ sợ!

Tấm bảng đó ghi đi tới xã Cẩm Đường 10km thì chỉ đi ngon có 1km đầu thôi, 9km tiếp theo là đường gồ ghề, đá hộc, không có ổ voi nhưng có ổ gà.

Từ Cẩm Đường đi tới trung tâm huyện Cẩm Luỹ (giáp QL56): đoạn này 12km thì hết hơn 10km là đường đất đỏ, bụi mù mịt. Nếu gặp trời mưa thì... tùy tay lái nhé!

Tuy nhiên, toàn bộ quãng đường từ QL51 tới QL56 (qua Bình Sơn-Cẩm Đường-Cẩm Lũy) này đều đi băng qua rừng cao su. Sáng nay cả nhà lele 4 người đi trên 1 xe vẫn tới đích an toàn dù nhiều đoạn đất đỏ chỉ chạy 20-30km/h thôi. Nếu bạn đi 1 mình thì OK, trừ trời mưa!

QL56 đoạn từ UB huyện Cẩm Luỹ tới Bà Rịa (39km) thì tuyệt vời luôn! Đường tốt kinh khủng, rộng thênh thang, mà lại rất ít xe. Đoạn qua Xà Bang cũng có rừng cao su.

Cái này hơn chục năm nay vẫn thế, không có gì thay đổi hết anh ơi..

Nhưng mà khúc ra Dầu Giây thì ok rồi, hồi xưa còn tệ hơn khúc này.

Đoạn từ đèo con rắn về bà rịa thì đường mới làm lại rộng gấp 3, sao mà không sướng được ^^,

kongfuson
27-02-2011, 23:58

Bắt đầu đoạn này không gian tràn ngập mùi hoa (suy đoán là hoa điều)

Bắt đầu vào lô cao-su.

Nông trường cao su Cù Bị

kongfuson
28-02-2011, 00:14
Tới đoạn này lại có thêm 1 mùi hương nữa. 2 mùi hương thoang thoảng thiệt là đã

Tiếp tục đi giữa nông trường cao su Cù Bị

Con đường này ngõ ra là QL56. Ra 2 đường là ngã 3 cây da (vào Cù Bị) và ngã 3 Đức Hiệp (ngay trung tâm xã Xà Bang) đều ok. Ở chổ cái lô cao su có rất nhiều điều thú vị, nhưng 6h30 rồi, tối thui chạy ra mà xung quanh ko thấy ai hểt. Vẫn còn thấy ớn:D

Dành cho aLele: Nếu ko thik QL56 thì ngay lúc ở lô cao su Cù Bị có thể ko cần ra tới xã Xà Bang (chạm QL56) mà về luôn Láng Lớn - Sông Xoài - Hắc Dịch - Tóc Tiên - Châu Pha - Bà Rịa - Long Điền - Phước Tỉnh - Vũng Tàu.

Nếu đi HỒ TRàm thì aLele biết QL56 rồi.

barandom
28-02-2011, 00:44

Từ Cẩm Mỹ về Bà Rịa = 39Km , Bà Rịa - Phước Hải = 22Km nữa thì cũng bằng Cẩm Mỹ - Hồ Tràm = 65Km (đi qua TT Sông Ray và rừng cao su Hòa Bình - Phước Bửu - Hồ Tràm) .

@Kongfuson : vẫn còn dính 4Km QL51 , tìm cách loại bỏ luôn đi .

http://www.toquoc.gov.vn/Thongtin/Diem-Den-Ly-Tuong/Ong-Duoc-Si-Dat-Phen-Va-Khu-Du-Lich-Khong-Giong-Ai.html

Bạn Nhói xem lại topic ĐTM, có đoạn đi BÌnh Phong Thạnh (trung tâm dược liệu + cánh đồng bất tận nằm trong đây). Đi từ Đức Huệ - Maren - Bình Phong Thạnh. Vì đi đường này có thể phải hỏi thăm người dân khá vòng vo (để chui vào đc trung tâm) nên Lúa chưa check kĩ. Sẽ check 1 ngày gần đây. Vé vào cánh đồng bất tận ko rẻ nhé. 400k/vé. Trung tâm thì vô thoải mái.

Từ Maren có thể kiếm được đường vào "cửa sau" khu dược liệu nhưng có lẽ chỉ đứng được ở bờ bên kia thôi chứ không có đò vào. Hôm nào check thử (trong mùa nắng thôi chứ mưa là bó tay:D ) .

titigold
28-02-2011, 08:55
Trùi ui, có mấy ngày ko oline mà số trang nhà mình tăng đáng kể. Cuối tuần rùi, các bác cũng đi nhiều quá ta.

MUAMAUTIM
28-02-2011, 11:05
Gởi nhà mình số điện thoại liên lạc của Cánh đồng bất tận:
Cô Mai - PGĐ: 0913 682 435
Chú Bé - Giám đốc: 0913 834 637
Em Cương - Nhân viên trung tâm phụ trách mảng đón khách: 0165 447 5713
Chú 2 Tấn đưa đò (hướng từ cầu Hương Dầu Tràm vào trung tâm - cửa chính) : 072 395 6958

conlele
28-02-2011, 11:46
Hehe anh Lele đi đường này vòng 1 vòng thiệt xa. Chiều nay rảnh nên check 1 cung đường tặng anh Rắn dẫn bầy thiên nga đi tắm biển chơi và cũng tặng anh Lele luôn dù có hơi muộn hehehe

Kong-Kong này đúng là ác hơn búp-bê-phù-thuỷ!!!

kongfuson
28-02-2011, 11:58
Lão Lele này đúng là làm ơn mắc oán mà.

Trùi ui, có mấy ngày ko oline mà số trang nhà mình tăng đáng kể. Cuối tuần rùi, các bác cũng đi nhiều quá ta.

Anh đi có 6 tiếng hà. CÒn cái lão Lele dẫn nguyên 1 bầy Lele đi vi vu mới đáng tội kìa.:T Đi tận hưởng 1 mình còn phản phé.

conlele
28-02-2011, 12:03
Ơn ơn gì hả lão King-Kong? Lúc người ta đưa ra cung đường thì hổng chịu tư vấn.
Chờ người ta lầy lội xông pha về rồi mới đưa cung ngắn hơn lên! Thế có phải là ác nhơn hôn?

Phạt King-Kong: kỳ tới gánh bớt 2 con lele của nhà lele đi lại cung này (cung của Kong kong đấy!)

P/S: Bầy lele lặn lội từ 5h30 phút sáng tới 21h mới về tới Sàigòn... huhuhu... đường dài là do cu Kong!

langbiang
28-02-2011, 12:36
Gởi nhà mình số điện thoại liên lạc của Cánh đồng bất tận:
Cô Mai - PGĐ: 0913 682 435
Chú Bé - Giám đốc: 0913 834 637
Em Cương - Nhân viên trung tâm phụ trách mảng đón khách: 0165 447 5713
Chú 2 Tấn đưa đò (hướng từ cầu Hương Dầu Tràm vào trung tâm - cửa chính) : 072 395 6958
Cám ơn em rất nhiều

kongfuson
28-02-2011, 13:06
Ơn ơn gì hả lão King-Kong? Lúc người ta đưa ra cung đường thì hổng chịu tư vấn.
Chờ người ta lầy lội xông pha về rồi mới đưa cung ngắn hơn lên! Thế có phải là ác nhơn hôn?

Phạt King-Kong: kỳ tới gánh bớt 2 con lele của nhà lele đi lại cung này (cung của Kong kong đấy!)

P/S: Bầy lele lặn lội từ 5h30 phút sáng tới 21h mới về tới Sàigòn... huhuhu... đường dài là do cu Kong!

Lão Lele ghê nhỉ. Làm sao tư vấn đc khi cả bầy Lele đang vi vu ở biển thì K mới ở bến phà Phước Khánh. Cung đường này mới check chiều hôm qua mà. Cuối tuần này, nhà mình NCT roài:LL, ko có chiện đi theo bầy lele đâu.:))

Nhầm nhọt, đã post lại. Em Goku xem lại nhá.

MUAMAUTIM
28-02-2011, 13:44
Anh Kong ơi cho em hỏi đường đi từ Bàu Cạn đến Láng Lớn ok không anh Kong? Giúp đỡ trước khi đi để sau này khỏi quay lại trách móc như cái ông lele đó.

conlele
28-02-2011, 15:02
hahaha...sắp có người giận tui roài...
Nghe nói càng giận nó càng cong đó người ơi!

kongfuson
28-02-2011, 16:45
hahaha...sắp có người giận tui roài...
Nghe nói càng giận nó càng cong đó người ơi!

Ủa ai mà giận Lele vậy cà. Hehe hình như Lele đang trả thù cái vụ leo Bà Đen=))

Anh Kong ơi cho em hỏi đường đi từ Bàu Cạn đến Láng Lớn ok không anh Kong? Giúp đỡ trước khi đi để sau này khỏi quay lại trách móc như cái ông lele đó.

Có đường trực tiếp từ Bàu Cạn - rừng cao su - Phước Bình - Láng Lớn (hoặc Sông Xoài). Cái đoạn này phải xuyên qua rừng cao su tùm lum đường đi rất dễ lạc (hôm qua vòng vòng chỗ này tới 6h30 tối). Ngắn và dễ đi có lẽ từ Bàu Cạn - Cù Bị - Xà Bang (ko cần ra tới QL56) - Láng Lớn. Đường nhựa ngon, cảnh đẹp chỉ có khoảng 7-8 km là đất đỏ. Mới vẽ đc bản đồ, tối nay về vẽ cho e.:D

Tạm thời vậy. Sẽ check để loại bỏ hoàn toàn QL51. Đoạn từ Bàu Cạn về Sông Xoài or Hắc Dịch chắc chắn phải ngang qua Phước Bình. Quần quần trong mấy cái rừng cao su và suối ở Phước Bình tới tối cũng có chút thu hoạch nhưng chưa dám post. Chờ chuyến sau vậy.

Gơi ý : nếu đi Vũng Tàu thì ra Hắc Dịch sẽ rất tiện đường. Nếu đi Hồ Tràm thì ra QL56 ngay Xà Bang sẽ tiện hơn

kongfuson
28-02-2011, 17:21
Có ai muốn đứng bên ni ngắm về bên nớ cảng SG + cầu Phú Mỹ ban đêm ko nhỉ. View này lạ lạ nè. Bùn bùn rủ người đi chung cho dzui.:D Tổng thời gian cả đi và về chỉ 3 tiếng.:D

conlele
28-02-2011, 17:56
Đừng nghe Kongkong dụ dỗ nha anh chị em. Tên này nguy hiểm lắm đó!

Goku
28-02-2011, 18:01
Lão Lele ghê nhỉ. Làm sao tư vấn đc khi cả bầy Lele đang vi vu ở biển thì K mới ở bến phà Phước Khánh. Cung đường này mới check chiều hôm qua mà. Tuần tới nhà mình NCT roài:LL, ko có chiện đi theo bầy lele đâu.:))

Tuần tới là 12,13 - 2 hả anh Kong ?

Goku
28-02-2011, 19:04
Cuối tuần này, nhà mình NCT roài:LL, ko có chiện đi theo bầy lele đâu.:))

Nhầm nhọt, đã post lại. Em Goku xem lại nhá.

Cuối tuần sau thì hay quá , tuần này chắc em không theo được chuyến đi thú vị - mong mỏi này ... hichic

conlele
28-02-2011, 19:10
Anh Kong ơi, đi NCT có phải là đi Ngồi C. T. không anh?

kongfuson
28-02-2011, 19:13
@ Goku: Chỉ là đi lượn lờ ngang qua thôi. Thông tin từ đại ca lãnh đạo: lý do NCT ko có chỗ ngủ lại ???

@ Lele: uh, đi NCT sẽ cho Lele ngồi CT.:gun

EmHN
28-02-2011, 19:58
Vụ án NCT là sao vậy a?

kongfuson
28-02-2011, 20:14
Nhà mình tính đi NCT. Nhưng trong đó ko có chổ ngủ qua đêm (???) nên ko đi. Vậy là chỉ tính đi dạo ngang qua (ko có vào NCT) trong 24h á.

barandom
28-02-2011, 20:58
Nhà mình tính đi NCT. Nhưng trong đó ko có chổ ngủ qua đêm (???) nên ko đi. Vậy là chỉ tính đi dạo ngang qua (ko có vào NCT) trong 24h á.

Nói cho rõ: Nam Cát Tiên có chỗ ngủ qua đêm nhưng vào thời điểm nhà mình định đi (Thứ bảy và Chủ nhật tuần này, nhằm 5,6/3/2011) thì em Mới báo đã hết chỗ ngủ lại Bàu Sấu nên chỉ đi vòng ngoài, tour 24h mà thôi. :D

Anh Kong ơi, đi NCT có phải là đi Ngồi C. T. không anh?

@conlele: NCT kiểu ông thì cần gì đi đâu cho xa :Dam :Dam :Dam . Mà túm lại là cuối tuần này ông có đi vòng ngoài NCT kg? tour 24h . :D

Thoike
01-03-2011, 07:29
Nói cho rõ: Nam Cát Tiên có chỗ ngủ qua đêm nhưng vào thời điểm nhà mình định đi (Thứ bảy và Chủ nhật tuần này, nhằm 5,6/3/2011) thì em Mới báo đã hết chỗ ngủ lại Bàu Sấu nên chỉ đi vòng ngoài, tour 24h mà thôi. :D

@conlele: NCT kiểu ông thì cần gì đi đâu cho xa :Dam :Dam :Dam . Mà túm lại là cuối tuần này ông có đi vòng ngoài NCT kg? tour 24h . :D

Cuối tuần là T7 hay CN thế a Rắn đặng e coi có thể đu theo nhà mình mà coi NgCT kiểu a lele nó ra làm sao (jk)

conlele
01-03-2011, 07:29
@Anh Ba: dạ dạ, anh Ba gọi là em ừ liền à... Nếu đi vòng ngoài thì anh Ba cho cả đàn lele đi cùng luôn anh nhá... (để em dí ông kongkong gửi cho ổng bớt 2 con!).

P/S: À, mà đi NCT nếu chỉ đi vòng ngoài, không vội lắm thì mình có ngâm kíu cái đường nào né quốc lộ không vậy anh chị em ơi!

cuchuoi2010
01-03-2011, 11:25
Cuối tuần là T7 hay CN thế a Rắn đặng e coi có thể đu theo nhà mình mà coi NgCT kiểu a lele nó ra làm sao (jk)

Cuối tuần là thứ 7 đó bạn, nhà ĐTM thì toàn phượt vào thú7 thui, CN nghỉ dưỡng sức để thứ 2 đi cày, Bạn có đi thì tham gia cho zui

barandom
01-03-2011, 11:59
@Anh Ba: dạ dạ, anh Ba gọi là em ừ liền à... Nếu đi vòng ngoài thì anh Ba cho cả đàn lele đi cùng luôn anh nhá... (để em dí ông kongkong gửi cho ổng bớt 2 con!).

P/S: À, mà đi NCT nếu chỉ đi vòng ngoài, không vội lắm thì mình có ngâm kíu cái đường nào né quốc lộ không vậy anh chị em ơi!

Đi vòng ngoài thôi nhưng không nên mang lele con theo vì đuối lắm. Tất nhiên là né hoàn toàn quốc lộ và nghe nói đường sá như thế này :

https://www.phuot.vn/threads/13066-Tây-Nguyên-–-Độc-hành-bằng-xe-máy-từ-Sài-Gòn-tháng-2-2010./page62

kongfuson
01-03-2011, 12:19
Người ta nói "hùm dữ không nỡ ăn thịt con". Vậy mà cái lão Lele dám đem con giao cho ác thiệt là hết biết:T. Lão Lele đừng có đi ĐTM ngang cầu Trời Đánh nha.:Dam

@ Cuchuoi: chuyến này sao hả, có tham gia hem ?:D

dbquoc
01-03-2011, 12:25
Đi vòng ngoài thôi nhưng không nên mang lele con theo vì đuối lắm. Tất nhiên là né hoàn toàn quốc lộ và nghe nói đường sá như thế này :

https://www.phuot.vn/threads/13066-Tây-Nguyên-–-Độc-hành-bằng-xe-máy-từ-Sài-Gòn-tháng-2-2010./page62

Đi thứ 7 hay chủ nhật vậy anh?

conlele
01-03-2011, 12:28
@anh Ba: lele nhí nhà em thì một đứa đã đi NCT từ hồi nó 7 tuổi rồi anh, tự đi nhé, thậm chí đi còn khoẻ hơn ba nó. Năm nay nó 11 tuổi roài, hổng lẽ nó yếu hơn 3 năm trước. Còn đứa nhỏ chắc em bỏ ở nhà, hehe..!

À, em nhờ anh Ba coi dùm em chớ cái anh kong-kong-queo-queo gì đó, ảnh buồn chiện gì mà ảnh cứ dí em quoài dị anh Ba!

cuchuoi2010
01-03-2011, 12:49
Người ta nói "hùm dữ không nỡ ăn thịt con". Vậy mà cái lão Lele dám đem con giao cho ác thiệt là hết biết:T. Lão Lele đừng có đi ĐTM ngang cầu Trời Đánh nha.:Dam

@ Cuchuoi: chuyến này sao hả, có tham gia hem ?:D

Có anh zai, sẽ đợi mọi người tại cầu mới BH, hôm qua em có nói vời anh Ba rùi

titigold
01-03-2011, 14:08
Hihi, mọi người đi vui vẻ nha. Em đi tu tiếp đây.

barandom
01-03-2011, 14:52

Đi thứ 7 hay chủ nhật vậy anh?

Đi ngày T7

Đem trứng giao cho ác mới sợ , xưa giờ chưa nghe ai sợ giao con cho ác cả :D . Mà đường đi ĐTM làm gì có "cầu trời đánh" , chỉ có "cầu trời" thôi

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=400&pictureid=8515

langbiang
01-03-2011, 15:05
Mùa này nắng khô hốc, đi chán vì:
- Bàu sấu ít nước, mất đi cái mục tiêu khi vào đó
- Không mưa thì không có hay có rất ít vắt >>> mất hứng
- Đi mà không có Lang thì càng chán, không có người làm loa phát thanh và ghẹo mấy gái :))

langbiang
01-03-2011, 15:16
Àh quên, anh em nếu đi ít thì chuẩn bị lều, nói họ ngủ lều thì vẫn được vào Bàu Sấu ấy. Saving money, more joys

barandom
01-03-2011, 15:16
- Đi mà không có Lang thì càng chán, không có người làm loa phát thanh và ghẹo mấy gái :))

Đi không có Lang sẽ đi chậm --> có nguy cơ bị vắt cắn . Đố mọi người biết tại sao????

kongfuson
01-03-2011, 16:59

Phật bảo rằng "tiền" căn em còn nặng lắm, ko tu đc đâu.:))

@ Lang: Anh hạ sơn đi. Lão Le dạo nì lộng hành. Không khéo anh mà đi thì phải lo canh chừng lão í, hok có thgian ghẹo gái đâu á:D

barandom
01-03-2011, 17:01

Tu chùa nào vậy? chùa cũ em đốt mất rồi mà?

conlele
01-03-2011, 17:08
@Anh Ba: đi thứ 7 chắc nhà lele đi hổng được roài. Sáng T7 còn đi làm...
(vụ này chắc công-công mừng lắm nè)

langbiang
01-03-2011, 17:51
@ Lang: Anh hạ sơn đi. Lão Le dạo nì lộng hành. Không khéo anh mà đi thì phải lo canh chừng lão í, hok có thgian ghẹo gái đâu á:D
Đang tu thiệt mà anh em ... lặn mất tiêu, chỉ ngóp lên ở FB và góc này lấy hơi phượt thôi :(

barandom
02-03-2011, 11:00
Tới phiên conlele hỏi:

1- Sao hôm nay cả firefox lẫn IE của conlele đều KHÔNG thể dùng các format (in đậm nghiêng..), hay chèn quote (hình, link) khi viết bài trên này. Các chức năng khác vẫn bình thường. Cần chỉnh tuỳ chọn nào nhỉ? (đã xem hết trong tuỳ chọn của profile mà kg thấy!

2- Làm sao để cái avatar của mình nó "động đậy" được? Thấy cái avatar của Anh-Già nhảy nhót rất xinh, cái avatar của mình cũng là file động mà sao khi nhét vô thì nó đứng yên?

Cảm ơn.

1/- Cái thứ nhất thì khởi động máy lại .

2/- Cái avatar nó không động đậy thì conlele tự nhảy vậy. Nhớ quay phim lại up lên cho mọi người xem nhe` :D

conlele
02-03-2011, 11:04
@Anh Ba: Dạ nó bị từ hôm qua tới giờ rồi anh ạ. Có khởi động mấy lần nó vẫn bị như vậy? Có khi nào do server của cơ quan nó chặn mấy thứ đó không nhỉ?

kongfuson
02-03-2011, 11:41
1/ Máy lão Le bị nhiễm virus lele rồi (khả năng ??). Mấy chức năng đó ko ai lock liếc làm gieee. Thử remove sau đó cài lại Firefox. Nếu ko đc thì khả năng bị virus rất lớn.

2/ Cái avatar động thì tùy vào 4rum, có 4rum cho có chỗ ko cho. Chưa test thử 4rum này. Già cả rồi mà còn khoái động, nhảy hip hop đi rồi quay clip lên. K lam thành file động trên avatar cho.

conlele
02-03-2011, 12:00
hê hê chiều nay chắc trời nổi cơn giông bão quá... tự nhiên lão công-công tốt bụng với mình.
Trời Phật ơi, mơ hay thiệt đây dzị trời!

conlele
02-03-2011, 12:47
Tin trẻ lạc:
"kongfuson has exceeded their stored private messages quota and cannot accept further messages until they clear some space."

barandom
02-03-2011, 12:58
Tin trẻ lạc:
"kongfuson has exceeded their stored private messages quota and cannot accept further messages until they clear some space."

Đây không phải là tin trẻ lạc mà là thông báo Kong Kong có quá nhiều chân dài hâm mộ (trong đó có lele) gửi PM .

@Kong : hoặc xóa hoặc PM cho admin xin thêm hoặc xóa một số tin nhắn và chọn option chặn tin nhắn từ lele.

Tui đi đây, lele kiếm không gặp để chém đâu =))

barandom
02-03-2011, 13:03
Lọ mọ một hồi cũng tìm ra được thông tin về bãi biển Tân Thành (Gò Công).
May quá, nhà nước mình đã thu hồi bãi biển này khỏi tay cái anh Việt-hoàng-gì-kiều đó rồi.

Nhưng hổng biết giờ xuống dưới mình có tắm chung với nghêu không ta?!

Nhà nước thu hồi và bán lại cho bà chủ này nè. Muốn đi cứ liên lạc với bả

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54082&d=1298967134

conlele
02-03-2011, 13:11
Tin trẻ lạc:
Bằng chứng rành rành là Kongkong đang quản lý một bầy công-công đây nè!

@Anh Ba: vụ "Ngoáy-Cu-Tài" sao rồi anh? Đi từ thứ 7 thì đi mấy giờ?

qgnv
02-03-2011, 16:02
Đã lâu lắm rồi cứ phân vân mãi không biết là có nên mở Topic riêng cho ĐTM không? Nhu cầu là có thực , bọn ĐTM cần có nơi chốn riêng để nói chuyện trên trời dưới đất mà không ảnh hưởng đến cộng đồng.

Nay theo tình hình thực tế tớ quyết định mở Topic này cho bọn ĐTM. Topic không nhằm vào mục đích bè phái chỉ là sân chơi trước cho bọn ĐTM sau là mở cửa cho tất cả mọi người trên 4rum, ai có nhã hứng xin mời tham gia không hạn chế thành phần.

Vì vậy mong các Mod và Min cho Topic này tồn tại . Xin cám ơn trước.

@ĐTM : anh đã mở Topic cho bọn em có đất mà quậy. Từ nay cấm không ra ngoài quậy nha. Đứa nào vi phạm thì :T

Cho em hỏi Bác cái :-)
Mặc dù đã hỏi phượt roài nhưng cũng hỏng biết ĐTM là gì!!!!

Vậy Quý Bác nào chỉ giáo hộ ạ,

Cám ơn trước ạ

cuchuoi2010
02-03-2011, 16:22

Cám ơn trước ạ

ĐTM = Đồng Tháp Mười. hình như là vậy đó bro:D, mấy anh chị cho em ý kiến nha

Thoike
02-03-2011, 16:37
@Anh Ba: vụ "Ngoáy-Cu-Tài" sao rồi anh? Đi từ thứ 7 thì đi mấy giờ?

T7 này a Rắn cho e bám càng theo với ạ, dạo này e chán việc quá

barandom
02-03-2011, 18:56

Cám ơn trước ạ

ĐTM là Đồng Tháp Mười . Bọn ĐTM là bọn ăn dầm nằm dề ở Đồng Tháp Mười, thích những vùng sông nước, cửa sông, cánh đồng....., thích đi trên những con đường sình lầy ven sông.

T7 này a Rắn cho e bám càng theo với ạ, dạo này e chán việc quá

OK , T6 anh báo giờ và địa điểm tập trung

EmHN
02-03-2011, 20:27

24h là trong ngày CN hả anh?
Cho em đi ngang về tắt với được không ạ?
Bạn Lúa hổng biết có lên kịp không ta?

EmHN
02-03-2011, 20:45

Vụ này thiệt hok vậy? Hấp dẫn nha
Hồi tết em đi PP cũng có hỏi thăm chuyện này. Họ bảo phải có giấy lưu hành của VN và chỉ cho đi mục đích làm từ thiện, còn mục đích khác thì "only No. You can't". PP không cấp cái gì hết
Anh Rắn ơi tính sao anh?

kongfuson
02-03-2011, 23:08
Nhà nước thu hồi và bán lại cho bà chủ này nè. Muốn đi cứ liên lạc với bả

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54082&d=1298967134

Tên nào dám dòm ngó đất của bà đây !! Tên Lele phải hok ?

barandom
03-03-2011, 11:29
Lele sợ bà chủ đất nên sáng giờ trốn mất rồi :))

conlele
03-03-2011, 16:47
Lele sợ bà chủ đất nên sáng giờ trốn mất rồi :))

Em đây em đây, lele đây rồi. Sáng giờ vắng quán chút mà mấy anh tha hồ mà vặt lông vặt cánh lele nhỉ!
T7 chắc em kg đi NCT được rồi. Chắc chỉ chăm vào việc đi tắm biển ngày CN thôi!

kongfuson
03-03-2011, 17:33
Bà chủ này ko những là chủ đất mà còn làm chủ cầu luôn. Năm sau có mua khóm Phụng thì dzìa đúng ngay cây cầu này mua. K mua ở đây đóa
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=44342&d=1286196369

@ Lele sẽ ko có chuyện đi tắm biển đâu nhá.:)) Đi trinh sát đường đóa:gun

kongfuson
04-03-2011, 17:33
Mưa ôi là mưa. Mai sẽ đc nếm cái tình đất đỏ miền Đông.

conlele
04-03-2011, 20:51
Chuyển qua đi CN đi. Mưa thế này thì chỉ có "bùn đỏ" chứ làm gì có đất đỏ anh hùng...
CN đi... CN đi... CN đi...

dbquoc
04-03-2011, 21:04
Chuyển qua đi CN đi. Mưa thế này thì chỉ có "bùn đỏ" chứ làm gì có đất đỏ anh hùng...
CN đi... CN đi... CN đi...

Zậy là anh không biết style của nhà dtm rồi

Thoike
05-03-2011, 22:43
Chẹp chẹp, hnay mà có a lele đi thì thế nào cũng bỏ bớt được nửa thùng nước lèo lại trong rừng rồi :D

kongfuson
05-03-2011, 23:59
Chắc chắn bỏ bớt, nhung mà ko biết bỏ bớt cái gì. Voi nó khoái Lele lắm.

EmHN
06-03-2011, 21:26
Ui da T7 ở nhà em buồn... ngủ quá đi à

kongfuson
06-03-2011, 22:07
EmHN đi ăn cá mập hok ?

conlele
07-03-2011, 08:47
Hôm qua Kong có đi trinh sát hông vậy?

kongfuson
07-03-2011, 10:09
Lele chơi xấu bỏ bạn. Coi chừng nha:T. Coi chừng voi kiếm Lele á.

conlele
07-03-2011, 14:15
Lele chơi xấu bỏ bạn. Coi chừng nha:T. Coi chừng voi kiếm Lele á.

Voi đâu... voi đâu? Đang muốn làm HBT nè!
Phượt bằng voi coi bộ đi vào lịch sử à nha;);)

MUAMAUTIM
07-03-2011, 17:27
Voi chưa xuất hiện anh lele ơi, voi mà xuất hiện là không chừng anh Kong được voi rủ về luôn rồi :D

Goku
07-03-2011, 18:17
Cảm ơn anh Rắn và anh Tài đã chỉ Goku (NT) hoàn thành cung đường Vũng Tàu né QL51 (mặc dù vẫn dính một khúc ngã 3 Ngãi Giao - ngã 3 Nhơn Trạch đoạn về).

Đường núi Lớn :help , mọi chuyện không hề đơn giản nếu cổ xe bạn không chắc chắn ! :D

langbiang
07-03-2011, 21:25
Trời ơi Goku, gãy cổ xe nhưng bọn em có sao không? Chuyện này kinh khủng áh, lên bàn thiên đấy nha!

kongfuson
07-03-2011, 22:08
Mấy đứa thiệt là. Đường núi lớn mà gãy ngay khúc cua cùi chõ đổ xuống núi là đi thẳng xuống vực. Ặc

Đã hoàn thành hết cung né QL51 full. Đường hơi khó đi tí (xuyên rừng tụa tựa NCT), nhưng đẹp ko thể tả:D. Hẹn gặp lại biển trong chuyến đi "cá mập" gần đây:))

Goku
07-03-2011, 22:27
Trời ơi Goku, gãy cổ xe nhưng bọn em có sao không? Chuyện này kinh khủng áh, lên bàn thiên đấy nha!

Mấy đứa thiệt là. Đường núi lớn mà gãy ngay khúc cua cùi chõ đổ xuống núi là đi thẳng xuống vực. Ặc

Đã hoàn thành hết cung né QL51 full. Đường hơi khó đi tí (xuyên rừng tụa tựa NCT), nhưng đẹp ko thể tả:D. Hẹn gặp lại biển trong chuyến đi "cá mập" gần đây:))

Lúc vừa vào khúc đường đá lên núi thì thấy mấy bạn này đang buộc tay lái nên dừng xe hỏi thăm => cũng may là cả nhóm đó không sao ,em bèn chụp mấy tấm ... kỷ niệm :D rồi đi tiếp (thấy cũng dợn dợn người rồi) . Anh Tài nói đường hơi khó đi mà đi rồi mới biết có mấy khúc cua "cùi chỏ" ... mà nếu đang đi bị gãy cổ xe thì mần sao ta ? ( Gãy cổ xong thì em biết phải làm gì rồi) :D
@aKong : đi xuyên mấy cái nông trường cao su hả anh ?

minhmio
07-03-2011, 22:49
Em gửi tặng chị Ba và các chị nhà ĐTM bông hoa ven đường băng VQG Lò Gò Xa Mát thay cho lời chúc mừng 8.3 của nhà Phịch phịch - Trời ơi. Chúc các chị lúc nào cũng tươi như hoa dù cho có 'dọc đường gió bụi' :D.

https://lh4.googleusercontent.com/_fmB2ucdSzpw/TW3sDOhmkYI/AAAAAAAAAR8/a3AGHVkL_MM/s720/DSC_0177.JPG

Thực ra thì (NT) em chụp hoa này trong chuyến vượt biên 30 phút qua Cam bằng cửa khẩu Xa Mát. Hôm sau quay về VQG Lò Gò cũng thấy có. Hoa này em không biết tên, hoa khô vẫn giữ nguyên màu như lúc tươi, có mùi thơm thoang thoảng.

kongfuson
07-03-2011, 23:10
@ minhmio: Trùng hợp vậy ta. Chuyến đi có mùi phựot đầu tiên của anh (lúc đó chưa có khái niệm phượt) là cũng từ cửa khẩu Xa Mát. Cơ mà anh chạy vô tới KongPongCham (khoảng 120km) dọc theo đc 1 đoạn Mekong hùng vĩ.

@ Goku: nếu đi xuyên qua đc cái khu du lich đang xây trên núi thì sẽ xuống bằng 1 con đừong ko khó lắm nhưng kinh dị hơn (đá tảng to đùng) và chỉ có mình ta với ta chạy. Con đường này anh ko dám chỉ :D. Nó sẽ dẫn lên bãi pháo cổ, bắt đầu từ hẻm ba số bốn (444) đừong Trần Phú.

Đừong né QL51 cứ đi khắc biết:D

minhmio
07-03-2011, 23:24
@anh Kong: mục đích vượt biên qua Cam lần này của em là để "đập thùng" passport thôi ạ, hì hì. Em không cho Mio qua được vì xe đứng tên của bác em. Lần sau nhất định sẽ cho Mio qua, sau khi chuyển đổi tên. Mà cái tật của em là hay chụp cảnh, hoa và nhất là rác thôi anh ạ. Có thể là bệnh nghề nghiệp rồi, :D.

kongfuson
08-03-2011, 00:25
Dòng Đồng Nai cũng mang lại sự phì nhiêu

Và hùng vĩ

dbquoc
08-03-2011, 08:00
Happy woman's day tất cả thiên nga nhà ĐTM.

conlele
08-03-2011, 08:03
Happy woman's day tất cả thiên nga nhà ĐTM.

có lele trong đó kg?

barandom
08-03-2011, 09:41

Đi khai trương đường mới đi, ăn cá mập luôn . Đây là dũng sĩ diệt cá mập (cá mập còn phải sợ , lele không ăn thua gì đâu, lele coi chừng đó) :

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54566&d=1299551814

kongfuson
08-03-2011, 09:50
Chúc mừng tất cả chị em thiên nga nhà ĐTM.(wait)

2LúaMiềnTây
08-03-2011, 09:54
Ủa, rốt cuộc conlele là male hay female dzậy?

langbiang
08-03-2011, 10:04
Ủa, rốt cuộc conlele là male hay female dzậy?
Theo pha học thì hắn chỉ có 2% là female thôi

có lele trong đó kg?
Có phần nhưng chỉ 2% thôi, còn 98% thì không có cửa lão Le ạ. Cho Lang gửi lời cám ơnva2 húc mừng một ngày vui của một nửa thế giới nhá, hỡi bầy vịt trời ĐTM :L :L
p.s: lại một ngày khổ nữa rầu =))

kongfuson
08-03-2011, 10:44
Lão Lang chắc mắc nợ nhìu wá nên ngày hum nay đau khổ á:))

conlele
08-03-2011, 10:52
Theo pha học thì hắn chỉ có 2% là female thôi

Có phần nhưng chỉ 2% thôi, còn 98% thì không có cửa lão Le ạ. Cho Lang gửi lời cám ơnva2 húc mừng một ngày vui của một nửa thế giới nhá, hỡi bầy vịt trời ĐTM :L :L
p.s: lại một ngày khổ nữa rầu =))
Ủa mà lele hổng phải là vịt trời thì là gì, là gì?

kongfuson
08-03-2011, 11:33
Đi khai trương đường mới đi, ăn cá mập luôn . Đây là dũng sĩ diệt cá mập (cá mập còn phải sợ , lele không ăn thua gì đâu, lele coi chừng đó) :
...

Trời nhìn cái mặt con cá mập buồn buồn, trong khi TQ cười đầy phấn khích. Con cá biết trước số phận rồi , còn Lele thì sao ?

Thoike
08-03-2011, 11:45

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54566&d=1299551814

Đây đích thị chính xác là Black Swan lun hihi :LL

Thì cũng khác 1 xíu, vịt trời đi thì ngoài sau lắc lắc, còn conlele đi thì ngoài trước lắc lắc hehe

2LúaMiềnTây
08-03-2011, 11:56
Thủ quỹ ác quá nha, cá mập con cũng không tha....
Nhưng em nghĩ đây là con cá nhám.

cuchuoi2010
08-03-2011, 20:39
Thủ quỹ ác quá nha, cá mập con cũng không tha....
Nhưng em nghĩ đây là con cá nhám.

Mình ở dưới nước cá mập nó cũng đâu có tha cho mình:D

@A.Rắn or a.Kong setup 1 buổi cá mập đê....

barandom
08-03-2011, 20:49
Ngày 8/3, chúc các thiên nga nhà ĐTM luôn

Rực rỡ

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54573&d=1299589374

Mạnh mẽ

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54571&d=1299589374

Và ....

Hấp dẫn

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54572&d=1299589374

(c)

barandom
08-03-2011, 20:54
@A.Rắn or a.Kong setup 1 buổi cá mập đê....

Có 2 ngày CN để mọi người lựa chọn rồi biểu quyết: ngày 13/3 và 27/3. Hạn cuối cho ý kiến là 11/3 nha.

kongfuson
08-03-2011, 23:15
13/3 em dính đám cưới rồi.

langbiang
08-03-2011, 23:47
Sao cái ông này cứ dai nhách vậy cà. Lele mãi mãi là Lele, không thể trở thành Vịt trời, thật ra người ta bảo là Thiên nga đó ông nội. Nói toẹt luôn cho ông nhá! Lele của bác là hàng đểu, bác có Cánh không? có dùng Cô téc wai mỗi tháng mí ngày không? =)) =))

conlele
09-03-2011, 08:11
Sao cái ông này cứ dai nhách vậy cà. Lele mãi mãi là Lele, không thể trở thành Vịt trời, thật ra người ta bảo là Thiên nga đó ông nội. Nói toẹt luôn cho ông nhá! Lele của bác là hàng đểu, bác có Cánh không? có dùng Cô téc wai mỗi tháng mí ngày không? =)) =))

Anh Ba ơi, cu này nó dí em nè... lele dạo này sắp tuyệt chủng rồi, cả ĐTM chỉ còn có con này thôi!

Có 2 ngày CN để mọi người lựa chọn rồi biểu quyết: ngày 13/3 và 27/3. Hạn cuối cho ý kiến là 11/3 nha.
Em chọn 13/3 (cho ông Kong khỏi đu theo...hihihi... conlele em là em sợ cái ông công-công này lắm!)

kongfuson
09-03-2011, 11:12

Lele có cánh đó, mà cánh bị xụi hôm leo Bà Đen roài. Cô tec wai thì không biết Lele có xài không (??) chứ cô ta thì Lele có xài đóa.=))

conlele
09-03-2011, 14:27
Khởi chiếu loạt phim tài liệu

Vùng đất chín cửa sông rồng gặp biển

SGTT.VN - Có lẽ, trong tiềm thức của mỗi người dân Nam bộ luôn gắn liền với dòng sông Cửu Long. Đó là nơi kết thúc của sông Mekong huyền thoại – một trong mười dòng sông vĩ đại nhất thế giới; là nơi dòng nước chia thành chín nhánh đổ vào Biển Đông như chín vòi rồng...

Bãi sò của gia đình anh Dương Văn Dứt rộng khoảng 5ha. Ảnh: Lê Nguyễn

Và chúng tôi quyết định băng qua chín cửa sông rồng đó để thoả nguyện khám phá nơi kết thúc ngoạn mục của sông Mekong, trước khi dòng nước này hoà mình vào biển lớn.

Nơi những cung đường chắp nối

Nếu khám phá sông Cửu Long, mọi chuyện sẽ đơn giản hơn nhiều. Nhưng phía trước chúng tôi là một hành trình đầy thử thách khi phải vượt qua chín cửa sông. Những chặng đường heo hút dọc theo bờ biển để vượt qua chín cửa: cửa Tiểu, cửa Đại, cửa Ba Lai, cửa Hàm Luông, cửa Cổ Chiên, cửa Cung Hầu, cửa Định An, cửa Ba Thắc (Bassac), cửa Trần Đề. Lộ trình được đặt ra: từ TP.HCM đi về Gò Công, vượt qua cửa Tiểu, cửa Đại tới huyện Bình Đại, Bến Tre vượt qua cửa Ba Lai, tiếp tục hành trình xuyên qua huyện Ba Tri, Bến Tre vượt qua cửa Hàm Luông, rồi đến Thạnh Phú, Bến Tre vượt cửa Cổ Chiên, qua địa phận Trà Vinh vượt cửa Cung Hầu, rồi tìm về huyện Trà Cú, Trà Vinh để vượt cửa Định An. Như vậy, chỉ còn cửa Ba Thắc và cửa Trần Đề nằm ở huyện Cù Lao Dung của Sóc Trăng.

Phương án tối ưu là dùng xe gắn máy để vượt qua chặng đường gần 200km theo chiều dài địa lý của chín cửa sông. Anh bạn đồng nghiệp từ đài Truyền thanh truyền hình Ba Tri, tỉnh Bến Tre còn dặn dò thêm: “Các ông nhớ đừng mang theo nhiều đồ nhé, mang đi rồi bỏ xuống sông thì uổng lắm. Kiếm chiếc xe chạy tốt tốt một chút, chứ nó mà hư là nằm bờ nằm bụi dài dài”. Mặc dù biết rằng hành trình sẽ có không ít khó khăn, nhưng không gì ngăn cản được dù cung đường phía trước cam go, heo hút, độc hành đến mấy.

https://sgtt.vn/ImageHandler.ashx?ImageID=133693
Sự sống luôn trỗi dậy

Những con đường đê lúc ven sông, khi men biển dài hàng trăm cây số dẫn dắt chúng tôi dần về tới vùng đất của sông chín rồng. Rồi cửa Tiểu, cửa Đại cũng dần hiện ra trước mắt. Anh bạn dẫn đường, “thổ địa” ở Ba Tri báo bận việc đột xuất, không thể đón sớm hơn. Vậy là hành trình vượt cửa biển của chúng tôi đành phải độc hành trên chiếc đò trễ chuyến lúc xế chiều. Rồi cũng vượt qua các cửa biển, bỏ lại sau lưng những pháo đài Trương Định, lăng ông Nam Hải, đền thờ Võ Tánh… – nơi cửa Tiểu gắn liền với những cứ địa hào hùng một thời của cha ông, rồi những xưởng đóng ghe tàu nổi tiếng với chiếc “ghe cửa” tại cửa Đại.

Cuối cùng, chúng tôi cũng đặt chân tới cửa Ba Lai. Đây là nơi mà theo nhiều người nói dòng sông Ba Lai đang oằn mình tống những hạt phù sa yếu ớt ra cửa biển trong dòng chảy ngày dần vơi cạn. Anh Phan Văn Hoàng, người dân sống gần ngay cửa Ba Lai nhận lời đưa chúng tôi vượt qua cửa biển. Anh Hoàng kể: “Từ khi có cống đập, nước sông Ba Lai cạn dần. Thêm nữa lại bị cát biển bồi lấp ngày một nhiều nên giờ cửa biển chắc chỉ còn bằng một phần ba”. Anh Hoàng chỉ tay về phía những cồn bãi đang ngày một vươn mình ra biển, nói: “Kia là những bãi sò, nhiều lắm… người ta nuôi đó, nếu các anh thích thì ghé đó mua ít sò về ăn chơi”. Nghề nuôi sò tại cửa Ba Lai đã mang lại kinh tế khá giả cho nhiều hộ gia đình. Ước tính có khoảng hơn 70 % hộ sống gần cửa Ba Lai có bãi sò, có hộ với bãi sò rộng đến 5ha, thu nhập hàng năm đến vài trăm triệu đồng. “Nhà tui cũng có bãi sò khoảng 2ha ở phía trong gần con rạch Hầu Tào đó”, anh Hoàng mau mắn kể thêm.

Chiều trên cửa Ba Lai, bầu trời trở nên đen nghịt và bắt đầu đổ mưa to khi chúng tôi đang lênh đênh nơi cửa biển. Cồn Dương nằm phía bên bờ Ba Tri dần mờ ảo trong làn mưa. Cửa sông Ba Lai bỗng nổi sóng dữ như muốn nói rằng: dòng Ba Lai vẫn luôn muốn tìm đường về với biển, bất chấp mọi cản trở như chính huyền thoại về một nhánh sông bi tráng trong hệ thống sông chín rồng nơi đây.

bài: Huy Thế, ảnh: Lê Nguyễn

Ký sự chín cửa sông rồng là hành trình khám phá tìm về đoạn kết của dòng sông Mekong – nơi có những huyền thoại bất tận về văn hoá, con người, những sự tích xa xưa gắn liền với vùng đất Nam bộ. Phim dài 10 tập, bắt đầu phát sóng trong chương trình Việt Nam ngày nay trên kênh VTV4 lúc 18 giờ (phát lại vào 12 giờ trưa hôm sau) từ 21.2 – 3.3.2011.

________
Bà con nhà mình có ai có được mấy cái clip này gửi lên cho nhà ĐTM mình xem thử nhỉ?

conlele
09-03-2011, 14:29
Bài này nữa nè: (ai rành IT và clip kiếm link dùm cho anh em ĐTM mình xem chơi)
_________
Hành trình băng qua chín cửa sông rồng

SGTT.VN - Băng qua chín cửa sông Cửu Long tưởng chừng sẽ gặp vô vàn khó khăn, đơn độc và đôi khi đoàn làm phim đã nghĩ sẽ khó mà làm thành phim được. Nhưng rồi mỗi lần đi qua một địa danh, vượt qua một “cửa rồng” chúng tôi lại có cảm nhận nhiều hơn về những câu chuyện biến thiên nơi cuối dòng Mekong huyền thoại.

https://sgtt.vn/ImageHandler.ashx?ImageID=133865
Cửa Trần Đề rộng hơn 7km, một trong những cửa biển rộng nhất sông Cửu Long.

Ký sự Chín cửa sông rồng khi phát sóng, nhiều bạn xem truyền hình đã hỏi: “Sông Cửu Long giờ đây có còn đủ chín rồng không?” Có lẽ câu trả lời đang còn ở những tập phim tiếp theo trong hành trình khám phá tìm về vùng đất của chín cửa sông.

Câu chuyện biến thiên

Như đã hứa, anh bạn “thổ địa” ở Ba Tri đã chờ sẵn tại cảng cá Ba Tri, nơi được xem là điểm gần nhất tiếp cận cửa Hàm Luông. Thế là hành trình vượt qua các cửa biển của chúng tôi giờ đây có thêm bạn đồng hành.

Cửa Hàm Luông trong buổi chiều tà thật đẹp, một màu xanh của sự sống đang bao phủ cả hai đầu bên này là cồn Hố của xã An Thuỷ, huyện Ba Tri và bên kia là cồn Voi thuộc xã Thạnh Hải, huyện Thạnh Phú, tỉnh Bến Tre. Anh bạn đồng nghiệp kể vanh vách những câu chuyện biến thiên nơi tận cùng của các nhánh sông Cửu Long khi hoà mình vào biển cả. Như câu chuyện về cồn Hố, một bãi bồi mới được hình thành từ phù sa bồi đắp đã mang lại cuộc sống tươi mới ở cuối dòng Hàm Luông, hay chuyện về những “chàng An Tiêm và sự tích trái dưa hấu thời hiện đại” của các “triệu phú” dưa hấu tái sinh Hàm Luông ngay trên cồn Hố này.

Tiếp tục hành trình tìm về cửa Cổ Chiên và cửa Cung Hầu ở bên kia sông Hàm Luông, anh bạn nói: “Bây giờ các ông nhìn thấy cửa sông vậy thôi chứ lần tới về đây thấy khác lắm. Bãi bồi từ phù sa lẫn cát biển làm thay đổi các cửa sông liên tục. Như bến đò Ngang vượt qua cửa Cổ Chiên trước đây nằm ngay sát cửa biển, nhưng giờ nó nằm cách biển hàng chục cây số lận”. Sự biến đổi về mặt địa lý không ngừng làm thay đổi nhiều thứ nơi đây. Có nơi tạo nên vùng đất tươi mới, màu mỡ từ những hạt phù sa sông Cửu Long mang lại, nhưng cũng có nơi làm thay đổi trật tự thiên nhiên như một quy luật biến thiên của tạo hoá.

Đoạn kết của một cửa sông

Chiều trên sông Cổ Chiên thật yên bình, dòng nước hiền hoà phẳng lặng. Chúng tôi dong mình vượt cửa Cổ Chiên qua bến đò Ngang, nơi bến đò duy nhất nằm gần cửa biển. Anh bạn “thổ địa” nói nhỏ: “Các ông nghe thấy tiếng vọng của trống và chiêng dội lên từ đáy sông không?” Đó là lời gợi mở đầy tính huyền bí về câu chuyện truyền thuyết sông Cổ Chiên mà anh bạn này đã kể với chúng tôi trong suốt hành trình vượt cửa sông.

Chia tay cửa Cổ Chiên, băng qua vùng đất Trà Vinh với cửa Cung Hầu phẳng lặng thấp thoáng những cồn nghêu mọc lên giữa sông, hay cửa Định An đang ngày càng mở rộng để phân luồng đưa đón tàu thuyền giúp cảng Cần Thơ phát triển, chúng tôi tìm về cửa sông Ba Thắc (Bassac), một “cửa rồng” được xem là đã chết trong hệ thống chín cửa sông rồng.

Ghé hỏi thăm những người địa phương về cửa Ba Thắc thì không ai biết. Anh bạn dẫn đường gãi đầu: “Tui cũng không rành vùng đất này lắm ông ơi!” Việc tìm kiếm dấu tích của một cửa sông “đã chết” trên mảnh đất Cù Lao Dung tưởng chừng vô vọng thì chúng tôi gặp được chú Ba Nghi, một trong những người sinh sống lâu nhất tại đây hiểu rõ về cửa Ba Thắc. Chú Ba Nghi khẳng định với chúng tôi: “Cửa Ba Thắc giờ vẫn còn đó, hàng ngày tàu thuyền vẫn qua lại ầm ầm trên cửa đó”. Câu chuyện về cửa Ba Thắc trên vùng đất Cù Lao Dung của chú Ba Nghi đã đưa chúng tôi tìm về đoạn kết của một cửa sông. Vẫn còn đó dòng Bassac năm xưa, giờ đây mang trên mình một cái tên mới: sông Cồn Tròn trước khi hoà mình vào cửa sông Trần Đề. Nằm giữa bãi bồi của một bên là Cồn Nổi xã An Thạnh Nam và một bên là Cồn Tròn xã Đại Ân 1, sông Cồn Tròn hiền hoà phẳng lặng, đón chúng tôi trong hành trình tìm về dòng Bassac đã chết. Anh bạn dẫn đường nói với chúng tôi: “Cửa Ba Thắc đổ ra cửa Trần Đề, vậy là tiện đường cho các ông khám phá cửa Trần Đề luôn rồi nhé. Nhiệm vụ của tôi xem như đã xong”.

Cuối cùng, chúng tôi cũng tới được cửa Trần Đề, cửa biển cuối cùng và rộng nhất trong hệ thống sông Cửu Long. Hành trình khám phá chín cửa sông rồng đã đưa chúng tôi đến với những vùng đất xa xôi cùng những câu chuyện chân thực về đời sống người dân chân chất hào sảng của miền Tây Nam bộ. Chín cửa sông rồng đã để lại cho chúng tôi thật nhiều cảm xúc về câu chuyện biến thiên của muôn vàn hạt phù sa màu mỡ chu du từ thượng nguồn sông mẹ Mekong rồi hoà mình vào biển lớn, như một huyền thoại về vùng đất sông chín rồng.

Huy Thế

barandom
09-03-2011, 16:20
Hic hic, thương lele quá :) .

ĐTM đã đi hết 9 cửa sông và các vùng phụ cận. Băng qua đúng vị trí 9 cửa sông đổ ra biển nhiều lần vào các thời tiết khác nhau. Đã từng chạy đua cho kịp giờ đò chạy cũng như giăng võng ngủ chờ đò. Hôm nào rảnh sẽ dắt lele đi lại, thời gian cần thiết từ 2 - 4 ngày. Nếu lele muốn đi hết 9 cửa sông và trở về nhà trong 24h, liên hệ em Mới, lão Lang và lão Kong nhé.

P/S : Cái ghi chú của hình trên là sai đó. Cửa lớn nhất không phải là Trần Đề đâu mà là Định An (3Km), rồi cửa Đại (>2Km), Trần Đề chỉ đứng thứ ba thôi (khoảng 2Km). Còn nơi rộng nhất là cửa kép Cung Hầu - Cổ Chiên (7,5Km)

Tặng lele ánh hoàng hôn trên cửa Trần Đề (qua lần thứ n, ảnh chụp mùng 4 Tết Tân Mèo)

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54751&d=1299668916

Ánh hoàng hôn đã tắt

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54752&d=1299668916

langbiang
09-03-2011, 20:29
Được anh Ba ma két, tự dưng phỗng lỗ mũi. Hành trình vượt 9 cửa sông lắm điều thú vị thật. Ấn tượng lắm lắm. Tuy nhiên việc đi và về luôn trong 24h như tính toán của chú Kong thì chưa thử. Chờ báo cáo của chú Kong vụ này

Anh Lele ới, công nhận anh siêng tìm tòi thông tin du lịch trên các mặt báo. Rất mong anh nhận được đóng góp những thứ như thế lày cho góc DTM. Tons of thanks

barandom
09-03-2011, 21:10
Trên đường tuần tra chống trộm .... nhãn

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=54753&d=1299679762