PDA

View Full Version : Đồng Tháp Mười nhỏ to tâm sự - Phần 2

Pages : 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9

2LúaMiềnTây
24-06-2010, 23:28
Chị ơi, cuối tuần này đại diện nhà ĐTM sẽ có Trung Sữa ra gặp chị... Tụi em có gửi 999 nụ hôn cho chị, nhờ Sữa chuyển dùm. Chị nhận hết nha chị :D hehe

@ Trung Sữa: thiếu cái nào là tui bắt đền đó nha :Dam

Ủa, Sữa đi ra chỗ chị tulipden hả? Cho Lúa gởi cái khăn Hà Giang tặng cho chị tulipden với...

langbiang
25-06-2010, 12:27
Nhà này phượt phẹt cũng máu, 888 cũng máu, ăn uống xôm và máu quá! Chúc cả nhà vui vẻ!

muoimuoi
25-06-2010, 13:35
Ủa, Sữa đi ra chỗ chị tulipden hả? Cho Lúa gởi cái khăn Hà Giang tặng cho chị tulipden với...

Anh gọi cho Sữa thử đi. Em nghe đúng là như thế đó anh

tuancamau
25-06-2010, 20:17
Hi các bạn ĐTM,
Mình có đọc qua các chuyến đi của của các bạn, đặc biệt là các cung về miền Tây, đọc xong nhìu khi lại thấy mình hơi tệ, vì miền Tây quê mình đẹp thật. Nhưng chắc tại do thân thuộc quá, thân iu quá nên nhìu khi mình kh để ý, kh có hứng thú khám phá. Nhất định sau này có dịp chắc mình sẽ về chiến các cung quê hương thoai.
Hị hị hy vọng, mong rằng.... dịp nào đấy.... kh xa, bản thân iem có cơ hội giao lưu, đong đưa, quậy phá, gãy đàn, uống zượu, ngắm trăng cùng các bạn ĐTM.
Iem cũng có 1 ngôi nhà nho nhỏ, nhưng ấm cúng giống như ngôi nhà ĐTM của các bạn (nhà iem là nhà fanwave ợ; fanwavegroup.com). Có dịp nào đấy mời các bạn ĐTM chiến các cung Tây Bắc cùng bọn iem nhé.

tulipden
27-06-2010, 16:18
Chị ơi, cuối tuần này đại diện nhà ĐTM sẽ có Trung Sữa ra gặp chị... Tụi em có gửi 999 nụ hôn cho chị, nhờ Sữa chuyển dùm. Chị nhận hết nha chị :D hehe

@ Trung Sữa: thiếu cái nào là tui bắt đền đó nha :Dam
Đề nghị S đền lại 999 nụ hôn cho muoimuoi có sự chứng kiến của ĐTM, hihi.
Cảm ơn 2 cưng ĐTM đã ghé thăm, cảm ơn các đồng chí chuyến CTMS đã gởi quà cho em, em xin gởi cả nhà nắng gió cam ranh nhờ S mang vô cho mọi người.

tulipden
27-06-2010, 16:19
Đợi Lúa ra đây P rồi đưa quà luôn, hehe.

2LúaMiềnTây
27-06-2010, 16:39
Đợi Lúa ra đây P rồi đưa quà luôn, hehe.

Ôkê, em sẽ để dành phần cái khăn cho chị, khăn màu đỏ nhe chị, hàng đây, chị xem trước nha...

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=35020

tulipden
27-06-2010, 16:44
Ôkê, em sẽ để dành phần cái khăn cho chị, khăn màu đỏ nhe chị, hàng đây, chị xem trước nha...

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=35020
Cảm ơn e nha, nhìn nó lại muốn Bắc tiến. Hihi

barandom
27-06-2010, 18:12
Nhanchauchau, Mine, Tulipden và chaubaogia ra mở cửa gấp .

Cháo gà nóng hổi đã tới nơi rồi. Khuyến mãi thêm 1 dĩa bò lúc lắc

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=35060

muoimuoi
27-06-2010, 18:17
Hehe, mọi người ăn xong sẽ có màn uống nước hột é + sương sáo + rau câu + nước dừa cũng rất hấp dẫn :U chẹp....chẹp....ực....ực :)

titigold
27-06-2010, 18:17
Cả nhà đã EMS cho anh CBG rùi nha. Anh thưởng thức nha. Mọi người đã nấu bằng cả tấm lòng, nhất là chị Barandom.

Đề nghị anh Rắn thay cả nhà gửi đến chị Ba 999 nụ hôn trước sự chứng kiến của nhà DTM.

Thời gian và địa điểm anh Rắn chọn hén.

muoimuoi
27-06-2010, 18:21
Cả nhà đã EMS cho anh CBG rùi nha. Anh thưởng thức nha. Mọi người đã nấu bằng cả tấm lòng, nhất là chị Barandom.

Đề nghị anh Rắn thay cả nhà gửi đến chị Ba 999 nụ hôn trước sự chứng kiến của nhà DTM.

@@ Vụ này được đó Hà. hehe ...;)

barandom
27-06-2010, 18:23

@@ Vụ này được đó Hà. hehe ...;)

Hổng chịu đâu ....... , chị muốn 1.000 cơ ;)

titigold
27-06-2010, 18:25
Mấy ACE mình sẽ cầm hoa và nến nhé cho thêm phần lãng mạng. Hehehehe.

Heheheh, oki 1000 luôn, anh Ba ráng tập luyện để có sức hun nha hehehehehehe.;)

barandom
27-06-2010, 18:26
Hehe, mọi người ăn xong sẽ có màn uống nước hột é + sương sáo + rau câu + nước dừa cũng rất hấp dẫn :U chẹp....chẹp....ực....ực :)

@-denny_ : em post hình 22 người tham dự hôm nay và hình đi chợ nhe. Máy ảnh của anh quên mở Flash nên hình bị tối.

Post cả hình nước uống theo yêu cầu của MM nhe .

nhanvan_hoang
28-06-2010, 08:25
Cảm ơn 2 cưng ĐTM đã ghé thăm, cảm ơn các đồng chí chuyến CTMS đã gởi quà cho em, em xin gởi cả nhà nắng gió cam ranh nhờ S mang vô cho mọi người.

Lâu rồi mới có dịp về lại Cam Ranh thăm Chị...gặp lại những người bạn cũ còn nhiều điều chưa nói hết...Đã hơn 6 tháng rồi mà mọi thứ vẫn như một cuốn phim quay chậm.....mới là ngày hôm qua co Nhanchauchau, Kemcafe.......Lúc đi xe bus về lại Nhatrang, cũng cố tìm lại nhà Rockgarden ở gần ngã ba Mỹ Ca mà không thấy......con đường lúc nào cũng nắng gay gắt....

nhanchauchau
28-06-2010, 08:32
Em cám ơn cả nhà đã gửi bát cháo gà nóng hổi ra tận ngoài này :L. Nhìn bát cháo mà em rưng rưng ướt hết cả bàn phím ....

@ Sữa : mày làm anh nhớ Cam Ranh quá!

Dautay
28-06-2010, 08:40
Hôm chủ nhật ở nhà làm con ngoan...hok đi tham gia cùng Pakon được. Cho em xem hình đi nào....

chaubaogia
28-06-2010, 08:44
Ôi, cảm ơn anh chị Rắn đã gửi cháo cho em. Nhà mình có Gà mà sao Titigold phải mất công đi chợ nhỉ?=))

nhanchauchau
28-06-2010, 09:01
nghe nói là gà hôm đó trốn mất tăm rồi

deny
28-06-2010, 09:22
Sau đây là những gương mặt sáng chói trong ngày hôm qua ^^,
Có một vài bạn có thể mình quên mất nick hoặc nhớ sai nên mong bà con nhắc nhỏ hen bà con

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_DTM_260610/IMG_0915.jpg
Từ trái qua: anh ba rắn đốm - quốc - khủng long còi - chị ba - binhnguyen (HN vào)

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_DTM_260610/IMG_0910.jpg
Shogun (từ Đà Nẵng vô) - Minh mio - Hà - Hóa - Thảo

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_DTM_260610/IMG_0911.jpg
Rùa đi bộ - 2 lúa - muội muội - ku heo

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_DTM_260610/IMG_0913.jpg
muội muội - ku heo - titigold - emHN

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_DTM_260610/IMG_0914.jpg
deny - emHN - xe đạp 3 bánh - thaophuongdl - hoa xương rồng - anh ba rắn đốm

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_DTM_260610/IMG_0909.jpg
Quốc - khủng long còi - chị ba - bình nguyên - bạn (gái) khủng long còi - shogun - minh mio - hà - hóa - thảo - rùa đi bộ.

2LúaMiềnTây
28-06-2010, 10:05
_deny_ hôm qua chụp hình khong Flash làm nó bị nhòe quá thấy chưa? Tui đã nói rồi, kêu mở flash không chịu, riêng tấm có deny là Lúa chụp đó nha...hehehe

barandom
28-06-2010, 10:10
Thêm 1 nhân vật nữa nè : chị rắn và Hột é

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=35068

Polyme
28-06-2010, 10:11
@Thaophuongdl, Titigold, Hoaxuongrong : Lâu ngày không thấy các em, nhìn ảnh thấy đứa nào cũng xinh hẳn. Chắc ăn nhiều cháo gà với gỏi gà quá !!!

2LúaMiềnTây
28-06-2010, 10:23
Trong lúc mọi người đang trổ tài dưới bếp thì phía nhà trên có chương trình hát karaoke miễn phí...

Mở màn là ka sỹ dbquoc với ca khúc "Miền Cát Trắng"

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=35097

Từ dưới bếp nghe tiếng ca "của zai" cất lên làm cho EmHN và minhmio không chịu nổi nên bay vào bấm bài hát lia lịa, và khi dbquoc vừa dứt tiếng thì 2 cô đã chộp ngay mi-cờ-rô cùng song ca bài "Xin làm người hát rong"

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=35095

Muoimuoi vào trễ nhưng cũng tranh thủ một tiết mục rất nhí nhảnh "Tình yêu tôi hát" với một phong cách trẻ, một phong cách xì-tin...

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=35094

barandom
28-06-2010, 11:07
Sau khi rút kinh nghiệm điều chỉnh lộ trình của Hoaxuongrong và cộng thêm sự ủng hộ của thần mưa (nhờ mưa to nên đò Bà Từ không dám qua cửa Đại phải chờ Lang :))), lúc 18h15' ngày 27/06/2010 Langbiang đã vượt qua cửa Tiểu hoàn thành chuyến vượt 9 cửa sông trong thời gian 11h15' (wait).

muoimuoi
28-06-2010, 11:12
Sau khi rút kinh nghiệm điều chỉnh lộ trình của Hoaxuongrong và cộng thêm sự ủng hộ của thần mưa (nhờ mưa to nên đò Bà Từ không dám qua cửa Đại phải chờ Lang :))), lúc 18h15' ngày 27/06/2010 Langbiang đã vượt qua cửa Tiểu hoàn thành chuyến vượt 9 cửa sông trong thời gian 11h15' (wait).

Ghê ghê, đúng là chỉ có hoaxuongrong mới làm cho anh Lang phải mệt mỏi như dzị ;)

chaubaogia
28-06-2010, 11:16
Mèn đéc ơi, dạo này nhà mình vượt kỷ lục liên tiếp nhỉ.
Chúc mừng vận động viên nữ Hoaxuongrong và vận động viên nam Langbiang đạt 2 kỷ lục quốc gia nam và nữ (beer)(beer):))

barandom
28-06-2010, 11:20
Ghê ghê, đúng là chỉ có hoaxuongrong mới làm cho anh Lang phải mệt mỏi như dzị ;)

(NT)Coi vậy chứ về tới nhà hơn 22h00 lận, vẫn còn thua em hxr =))

titigold
28-06-2010, 11:42
Hehe, anh Lang về rồi àh. Chúc mừng anh nha. Mai lại off anh ra nhé.

28-06-2010, 12:01

Ôi, cảm ơn anh chị Rắn đã gửi cháo cho em. Nhà mình có Gà mà sao Titigold phải mất công đi chợ nhỉ?=))

nghe nói là gà hôm đó trốn mất tăm rồi

Ăn cháo gà, em không trốn bị vô nồi sao anh :D

G không mất tăm, G vẫn lặng lẽ đâu đó theo dõi bươc chân của mọi người mà (NT) ;) :)

Nhìn cháo, nhìn gà, nhìn bò lúc lắc, nghe sương sa hột é mà ... thèm (NO)

@ Tulipden: S không chuyển nụ hôn cho chị ah, vậy bắt S trả lại MM số lượng đầy đủ nha. Có dịp em lại ra CR, giữ gìn sức khỏe nha chị.

langbiang
28-06-2010, 13:21
Tks anh chị Rắn đã ủng hộ và plan lịch trình chi tiết :L, em đã đi cho biết trăng biết sao cung đường này. Hehe. Quả thật lời nhắn ngủ "chạy vắt giò lên cổ" từ đò Rạch Ngát ám ảnh em ghê gớm anh chị ạ. Do đó mà từ 11h trưa đến hơn 14h30 nằm phục kích tại đò này em căng thẳng vô cùng. May mà có cô bé xinh xinh trên chuyến đò làm em ... giảm stress. Haha. Hy vọng sau 20.7 họ chạy 6 chuyến/ngày thì mọi việc sẽ thuận lợi hơn.

Cho em đính chính là hành trình vượt mấy cửa sông đến 12h15 phút lận. Nếu vừa xuống đò Bà từ mà chạy thẳng xuống đò Bến Chùa thì còn về sớm hơn

Ghi chú chuyến đi:
a. Với tình hình hiện tại, dù cố gắng hết mức để đến đò Đèn đỏ lúc 17h thì đò không chạy được do nước ròng. Do vậy mà nên đi thẳng vào đò Bến Chùa luôn, khỏi phải mất time chạy tới chạy lui như Lang
b. Đoạn ngã 3 rẽ vào đò Bến Chùa có đất sét dẻo như kẹo kéo đã hành hạ Lang tan nát luôn. Hãy tưởng tượng Lang phải mất 1h mới hoàn tất cái đoạn có mấy km từ phà Đèn đò đến phà Bến Chùa. Phải gỡ cái dè trước ra, chặt từng mảng sình thì xe mới chạy tiếp được. Có lẽ nhờ nó mới thấy con WIN của mình có yếu điểm ở cái dè trước
c. QL50 từ Gò Công về SG xấu tệ :(

(NT)Coi vậy chứ về tới nhà hơn 22h00 lận, vẫn còn thua em hxr =))
Đường xấu đang làm, không thua gì như đi xe ngựa nên chẳng dám đi nhanh. Về nhà mới thấy cái gì đen đen đầy xe và quần áo, thì ra là ... dầu hắc . Đã vậy khi về đến SG thì bị đinh tặc hành hạ nữa. Dù sao cũng về kịp để chứng kiến đội Anh thua tan nát cỗ xe tăng Đức trọn hiệp 2 :)

langbiang
28-06-2010, 13:45
Hehe, anh Lang về rồi àh. Chúc mừng anh nha. Mai lại off anh ra nhé.
Oke hẹn mơi nhá! Thấy mọi người hôm qua off vui nhỉ, tiếc ảnh cứ ... mờ mờ sương ảnh :))

kongfuson
28-06-2010, 14:44
@ Langbiang: Đò Đèn đỏ chạy phụ thuộc vào con nước. Do đó có thể chủ động nhìn con nước trước rồi quyết định có qua đò hay ko.

Từ GC về SG tui chỉ cho đi đường vòng xa hơn có 5km mà ngon hơn. Ko phải là đừong mà tui vừa dẫn đi đâu:))

Trước mặt nhà ĐTM thì anh Rắn hôn ba số 9 lần chị Rắn. Sau đó là màn về nhà, chị Rắn bị bắt phải rửa chén và nấu cơm lại cho anh Rắn hơn 3 chục năm.:LL. Xem như huề :))

langbiang
28-06-2010, 15:06
Từ GC về SG tui chỉ cho đi đường vòng xa hơn có 5km mà ngon hơn. Ko phải là đừong mà tui vừa dẫn đi đâu:))
Lão lái đò ở cửa Tiểu có chỉ cho Lang con đường khác, nghe đâu là qua KCN gì đó, nhưng mà đầu óc lúc đó mụ mẫm nên không nhớ. Cứ trực chỉ QL50 cho chắc. Haha

Còi
28-06-2010, 15:58
Oke hẹn mơi nhá! Thấy mọi người hôm qua off vui nhỉ, tiếc ảnh cứ ... mờ mờ sương ảnh :))

Mai ộp à?????!!!!

2LúaMiềnTây
28-06-2010, 22:29
Tối mai em Lúa xin phép vắng mặt vì phải trải qua ngày thi cuối cùng của đời sinh viên (già)...

barandom
29-06-2010, 08:31
Tối mai em Lúa xin phép vắng mặt vì phải trải qua ngày thi cuối cùng của đời sinh viên (già)...

Lúa thi buổi tối à ?:T:T:T

2LúaMiềnTây
29-06-2010, 09:33
Vâng, em thi từ 5h30 chiều đến tối ạh...vì thi vấn đáp nên không biết khi nào mới được lên thi, không biết khi nào mới xong...

barandom
29-06-2010, 10:23
Vâng, em thi từ 5h30 chiều đến tối ạh...vì thi vấn đáp nên không biết khi nào mới được lên thi, không biết khi nào mới xong...

Thi vấn đáp dễ ẹt, cứ xung phong làm người thứ 1, đảm bảo 5h30 thi là 6h30 về đến nhà. =))

(NT) Đậu hay rớt hổng biết nha.

2LúaMiềnTây
29-06-2010, 11:06
Không xung phong được anh ơi, phải đợi BGK đọc tên rồi mới được lên, mà thi xong là phải ở lại chờ đến người cuối cùng xong mới được ký tên ra về. Chứ ai thi trước cũng chuồn về vậy mấy người thi sau cùng thuyết trình cho ai nghe...

muoimuoi
29-06-2010, 12:12
Không xung phong được anh ơi, phải đợi BGK đọc tên rồi mới được lên, mà thi xong là phải ở lại chờ đến người cuối cùng xong mới được ký tên ra về. Chứ ai thi trước cũng chuồn về vậy mấy người thi sau cùng thuyết trình cho ai nghe...

Anh đang thi mà sao post bài đều đều vậy :D ko có được cộng thêm điểm đâu nhen :;)

meocom
02-07-2010, 10:59
Tên 2lúa vần T, vậy là giám khảo sợ bài thuyết trình của bạn ít khán giả nên không cho người thi trước ra về đó. :))

2lúa thi đậu rồi, nhà ĐTM đi đâu mà có lúa là có HDV chuyên nghiệp, khỏi lo gì hết .(c)

Mà biết kết quả ngay hay phải chờ vậy bạn.

@ Barandom: : Ông cứ lựa ngày tui đi công tác mà ăn nhậu. Thiệt là xấu quá đi. X(
Mưa xuống rồi, bữa nào dắt tui đi ven sông SG bắt đền nha. (NT)

barandom
03-07-2010, 12:19
Tên 2lúa vần T, vậy là giám khảo sợ bài thuyết trình của bạn ít khán giả nên không cho người thi trước ra về đó. :))

2lúa thi đậu rồi, nhà ĐTM đi đâu mà có lúa là có HDV chuyên nghiệp, khỏi lo gì hết .(c)

@ Barandom: : Ông cứ lựa ngày tui đi công tác mà ăn nhậu. Thiệt là xấu quá đi. X(
Mưa xuống rồi, bữa nào dắt tui đi ven sông SG bắt đền nha. (NT)

Cái vụ đi đê sông SG thì OK , ông muốn đi bữa nào tui dắt bữa đó kể cả ngày thường (trừ các ngày 04-05,08,09,10/07/2010 ra) . Nếu ông sắp xếp được thì 25/07/2010 đi chung với ĐTM cho vui .

@ĐTM : Mưa đã khá nhiều rồi, cây cỏ ven sông SG đã đủ xanh tốt trở lại sau mùa nắng, các con đường đê ven sông cũng đã đủ sình để thiên nga ĐTM dợt tay lái lụa . Tối hôm qua trong vụ off bánh tét tại nhà anh rắn mọi người đã quyết định ngày 25/07/2010 ĐTM sẽ đi làng tre Phú An ++ bằng cung đường của ĐTM, TPHCM - Bến Cát - Phú An : cung đường trên những bờ đê . Mọi người sắp xếp thời gian nhe .

kongfuson
03-07-2010, 14:50
Anh Rắn nên sửa lại là cung đường trên những bờ sình:)) Lại đc đi chung với cả nhà nữa roài.(HH)

langbiang
04-07-2010, 16:06
Anh Rắn ới, em vừa dớt nốt đoạn đường 716 còn sót đi Phan Rí. Oke nó là đường đất ven biển. Hehe

muoimuoi
04-07-2010, 16:43
Cái vụ đi đê sông SG thì OK , ông muốn đi bữa nào tui dắt bữa đó kể cả ngày thường (trừ các ngày 04-05,08,09,10/07/2010 ra) . Nếu ông sắp xếp được thì 25/07/2010 đi chung với ĐTM cho vui .

@ĐTM : Mưa đã khá nhiều rồi, cây cỏ ven sông SG đã đủ xanh tốt trở lại sau mùa nắng, các con đường đê ven sông cũng đã đủ sình để thiên nga ĐTM dợt tay lái lụa . Tối hôm qua trong vụ off bánh tét tại nhà anh rắn mọi người đã quyết định ngày 25/07/2010 ĐTM sẽ đi làng tre Phú An ++ bằng cung đường của ĐTM, TPHCM - Bến Cát - Phú An : cung đường trên những bờ đê . Mọi người sắp xếp thời gian nhe .

Em đã sắp xếp thời gian xong hết rồi. Giờ chỉ còn chờ ngày lên đường thôi :D hehe

barandom
04-07-2010, 17:56
Anh Rắn ới, em vừa dớt nốt đoạn đường 716 còn sót đi Phan Rí. Oke nó là đường đất ven biển. Hehe

Sao không làm nốt luôn đoạn Phan Rí - TT Liên Hương .:)

2LúaMiềnTây
04-07-2010, 20:43

Em thi xong rồi hôm thứ 3, mấy hôm nay bận về quê ăn đám cưới, nhậu say bét nhè..tối thì coi World Cup, ngày ngủ bù...nên không có thời gian vào thăm cả nhà.

Chưa biết kết quả liền, một tháng sau mới biết, nhưng em Lúa tự tin là 99,9% là đậu rồi...hihi.

Cuối tháng 7 em chưa biết mình có đi được hay không vì đang trong lúc đi tìm công việc mới...

titigold
05-07-2010, 09:19
Hehehehe, chúc mừng anh Lúa thi xong nha. Hôm đó anh không qua ăn bánh tét và bánh ít nhân mặn là tiếc lắm đó.

@ anh Rắn minh không đi ngày 24 anh??? ngày 25 mình an dưỡng thứ 2 đi làm.

BM
05-07-2010, 09:29
Chút thông tin về Làng Tre Phú An: khi DTM vào Làng Tre thì thấy có 2 khu: 1 đẹp đẽ, khang trang thường tổ chức hoạt động của Đoàn Thanh Niên và 1 khu lặng lẽ, im lìm được ngăn cách bằng 1 hàng rào đơn giản....DTM thử tìm hiểu tại sao lại có 2 khu như vậy nhé! Cung đường DTM lựa chọn cũng nên thuận theo thời tiết một chút, cứ mưa to nhiều nhiều là chạy! đã lắm! Chúc vui!

finder2008
05-07-2010, 10:29
Chào các bạn Còi, Hai Lúa và nhóm đi cực Đông tháng 7/2009, mình là một 5 người trong nhóm anh Hòa (BiBi phượt tử) lên Hải Đăng Mũi Điện ngày hôm sau. Tối thứ tư này mình làm lại chuyến phượt lên Hải đăng để sướng với mấy người bạn rồi ghé Tuy Hòa. Các bạn có ai còn giữ số dt thuê xe honda ở Tuy Hòa thì cho mình nhé, (nếu được, các bạn vui lòng mail vào [email protected] hoac nhan tin 0909061819 hoặc post len đây cũng được. cảm ơn các bạn rất nhiều!

mình cũng máu đi bụi lắm nhưng thực tình còn vướng nợ trần nhiều quá, mặc dù vẫn theo dõi bước chân của các bạn trên từng tuyến đường nhưng không thể tham gia được. hy vọng trong thời gian ngắn sắp tới có thể chính thức tham gia với các bạn.

Thanks nhiều!!

barandom
05-07-2010, 10:32
Hehehehe, chúc mừng anh Lúa thi xong nha. Hôm đó anh không qua ăn bánh tét và bánh ít nhân mặn là tiếc lắm đó.

@ anh Rắn minh không đi ngày 24 anh??? ngày 25 mình an dưỡng thứ 2 đi làm.

Em có can đảm để đi 24/07 còn anh thì không :)) Em có nghỉ tới cảnh mấy đứa đi làm T7 do EmHN cầm đầu nổi loạn như thế nào không?:LL

Chút thông tin về Làng Tre Phú An: khi DTM vào Làng Tre thì thấy có 2 khu: 1 đẹp đẽ, khang trang thường tổ chức hoạt động của Đoàn Thanh Niên và 1 khu lặng lẽ, im lìm được ngăn cách bằng 1 hàng rào đơn giản....DTM thử tìm hiểu tại sao lại có 2 khu như vậy nhé! Cung đường DTM lựa chọn cũng nên thuận theo thời tiết một chút, cứ mưa to nhiều nhiều là chạy! đã lắm! Chúc vui!

Làng tre chỉ là cái đề bài để vạch ra cung đường đi thôi anh BM ơi. Còn chủ yếu là chơi trên bờ đê nên ĐTM nhất định sẽ chọn thời tiết tốt nhất để đi : mưa nhiều nhiều hay đi luôn trong mưa là tốt nhất . Tắm mưa trên đê sông SG là cực kỳ tuyệt vời :))

langbiang
05-07-2010, 12:19
Đúng như anh BM đã nói, có 2 khu trồng tre cách nhau bằng cái hàng rào. Một bên là của khu bảo tồn tre hình như của nhà nước, còn bên kia là của chị Hạnh làm khoa học (dự án được nước ngoài tài trợ). Theo em thấy chẳng có gì hay lắm. Tuy nhiên có mấy cô teen teen nhí nhảnh của DTM ghé vào thì mấy khu này không lặng lẽ đâu. Hehe

Chào các bạn Còi, Hai Lúa và nhóm đi cực Đông tháng 7/2009, mình là một 5 người trong nhóm anh Hòa (BiBi phượt tử) lên Hải Đăng Mũi Điện ngày hôm sau. Tối thứ tư này mình làm lại chuyến phượt lên Hải đăng để sướng với mấy người bạn rồi ghé Tuy Hòa. Các bạn có ai còn giữ số dt thuê xe honda ở Tuy Hòa thì cho mình nhé, (nếu được, các bạn vui lòng mail vào [email protected] hoac nhan tin 0909061819 hoặc post len đây cũng được. cảm ơn các bạn rất nhiều!

mình cũng máu đi bụi lắm nhưng thực tình còn vướng nợ trần nhiều quá, mặc dù vẫn theo dõi bước chân của các bạn trên từng tuyến đường nhưng không thể tham gia được. hy vọng trong thời gian ngắn sắp tới có thể chính thức tham gia với các bạn.

Thanks nhiều!!
Lang phụ trách việc thuê xe nhóm đi cực Đông năm ngoái của Lúa, Còi đây. Anh cho thuê xe chỉ cho người quen mượn (bạn của Lang bảo lãnh - chẳng đặt cọc gì cả) nên mối này không còn nữa. Bạn hỏi thêm anh em diễn đàn phuot giúp Lang nhá!
Àh có plan trekking cực Đông bằng đường bộ rất hay của bác Quycoctu. Bạn xem thêm trong mục "Hồi ức về các chuyến đi" - bài "Đi đến cực Đông - Mũi Đôi bằng đường bộ" giúp nha. Chúc bạn có chuyến đi nhiều niềm vui

JiPi
05-07-2010, 12:24
Chào cả nhà.
Tình hình là dạo này em bận rộn quá không tham gia off cùng với nhà mình được.:(
Lâu quá không đi nên cũng nhớ nhà quá.;)
Chuyến bờ dọc sông SG kỳ này cho em đăng ký 2 xuất nhen.:D
1 ôm + 1 xế.

langbiang
05-07-2010, 12:28
Chào cả nhà.
Tình hình là dạo này em bận rộn quá không tham gia off cùng với nhà mình được.:(
Lâu quá không đi nên cũng nhớ nhà quá.;)
Chuyến bờ dọc sông SG kỳ này cho em đăng ký 2 xuất nhen.:D
1 ôm + 1 xế.
Bận gì? bận phượt phẹt tá lả thì có. Đúng là "Ngụy biện chỉ là ngụy biện" :)) :)) :))

meocom
05-07-2010, 13:30
Bận gì? bận phượt phẹt tá lả thì có. Đúng là "Ngụy biện chỉ là ngụy biện" :)) :)) :))

Bác Lang này khó tính nhỉ. Ông làm em út nhà này hoảng lên bi chừ. Người ta đã bẩu "bận rộn", không nói lý do mà chừ ông còn truy đến cùng. Phạt nhớ :T

Nếu ông sắp xếp được thì 25/07/2010 đi chung với ĐTM cho vui .

@barandom: Hu hu hu. Tui đi công tác đúng cái ngày 25/7 ấy đấy. (NO)

titigold
05-07-2010, 13:45

Thanks nhiều!!

Nếu em đoán không lầm thì anh Tuấn phải không ạh?? Cũng sắp 1 năm đi cực đông rồi nhỉ, chẳng biết mọi người có kỉ niệm không????

barandom
05-07-2010, 14:44
@barandom: Hu hu hu. Tui đi công tác đúng cái ngày 25/7 ấy đấy. (NO)

Thì đi ngày khác, ông đang có việc ở Củ Chi mà . Đi lúc nào chẵng được, rảnh thì ới tui một tiếng, chạy hết cái bờ đê đó chừng 2-3 tiếng thôi (nếu trời không mưa:)) ) . Trưa 10h00 chuồn đi khoảng 14h00 dzìa .

nhanchauchau
05-07-2010, 15:20
Anh Rắn cho em gửi gắm 1 người nhé! Em sẽ nói cô ấy liên lạc với anh sau.

finder2008
06-07-2010, 01:57
Đúng rùi, mừng quá, ẩn danh giang hồ đúng một năm mà vẫn còn bị cao thu titigold điểm huyệt trúng phóc. titigold cho mình phone để liên lạc mọi người đi. đợt cuối năm rồi đánh rơi cái phone ở Hà Nội nên mất số mấy bạn hết.

Chẳng thấy ai kỷ niệm nên mình làm kỉ niệm một mình. tối thứ Tư mình đi. y như thời gian hành trình năm ngoái

Nhân đây cũng xin cảm ơn bạn Lang. mình cũng đã đọc bài bạn giới thiệu rồi, cũng thèm lắm nhưng chắc không thực hiện trekking được vì mục đích chính của đợt này là thư giãn. mình thèm cái cảm giác năm ngoái lúc các bạn rời Mũi Điện đoàn mình còn nán lại một ngày. Ngày hôm sau, mình được anh Thắng dẫn xuống bãi đá lặn câu cá bò. Mình mặc áo phao nửa chìm nửa nổi, đeo kính bơi. Mr.Thắng đưa cho cuộn dây câu khoảng 5m đã móc lưỡi sẳn (sáng đó anh Thắng đã thức sớm đi chợ mua 200gr tôm sú để làm mồi câu). Hai anh em hì hục lềnh bềnh câu từ lúc 10:30h đến gần 12h thì câu được 11 con cá bò cỡ bàn tay, riêng mình câu đươc 3 con, trong đó có một con cá gì đó nhiều màu rất đẹp. cách câu như sau: nằm sấp thả nổi lều bều, mặt dán xuống đáy rạn tầm khoảng 4-6m toàn là đá. Đá lớn, đá nhỏ, hốc đá, có chút san hô. Đây là tư thế câu cá mới nhất kề từ lúc mình biết câu, lưng thì phơi nắng, nên khi về SG khúc có áo phao và quần và phần mặt tiền thì trắng, phía sau phần cổ, lưng dưới áo phao, tay, chân thì đen thui. nhìn y như con bò sữa chịu không nổi nữa. Cá thì quá trời, ham ăn khủng khiếp. vừa thả mổi xuống là chúng nó giành túi bụi. chính vì giành như vậy nên mồi nhiều khi bị sút ra. có con câu hụt mấy lần bị giựt chắc cũng ê mỏ mà cũng tiếp nhào vô giựt mồi búa xua. nhìn là phê. mình thì lo câu cho trúng, còn anh Thắng thi lựa đúng cá bò, con lớn mới câu. đem lên đài nửa nấu chua, nửa nướng. ăn đến ngày hôm sau vẫn còn nghe mùi cá...bò quanh mũi. Đợt này mình quyết đem theo đủ đồ nghề để hốt hết ổ cá bò Mũi Điện...

...Thôi thì chuyến này sẽ đón xe đò từ Vũng Rô đi Tuy Hòa rồi vào đấy thuê xe vậy. lần trước đám mình với anh Hoà cũng demo như vậy rồi nên kỳ này nghĩ sẽ ổn thôi. Chỉ tội cái đợt trước lúc vào Tuy Hòa hỏi thuê xe ở tại khách sạn. lúc ông chủ xe đem tới thì anh Hiển phát hiện đúng là cái ông đã cho đoàn của Lang mướn ngày hôm trước. Và cũng đúng cái xe mà mấy bạn chạy ngày hôm trước. Thế là buồn 5' phì biết xơi phải thịt cò.

...Thời gian này mình hơi bận. chuyến đi này là vì đã hứa và lên lịch từ năm ngoái với mấy người bạn học du lịch hồi xưa. tụi nó dắt toàn khách Tây đi du lịch VN nên tháng này là mùa ế trốn đi chơi đươc. khoảng tầm 3-4 tháng nữa là mình sẽ ổn về thời gian. có chương trình gì hoành tráng chắc chắc sẽ đu theo các sư huynh và sư tỉ để hành tẩu giang hồ tiếp. Thấy tour HG của sư tỉ Còi năm ngoái thèm rõ dãi mà lại trúng đợt công tác HN nên buổi tối đành ngồi ở hồ HK mà mơ màng rồi ghé quán cơm Quế gần đó kêu cá nục ăn cho đỡ nhục. :-)

2LúaMiềnTây
06-07-2010, 09:30
Nếu em đoán không lầm thì anh Tuấn phải không ạh?? Cũng sắp 1 năm đi cực đông rồi nhỉ, chẳng biết mọi người có kỉ niệm không????

Đó là chuyến đi đầu tiên của Lúa với Phượt, nhớ lắm...
Ngày 22/07 này là kỷ niệm 1 năm đó...

nguyễn oanh
06-07-2010, 22:53

Các bạn đi làng tre nhất thiết phải mang theo kem chống muỗi đấy.Cái này quan trọng cho chuyến đi vào làng tre đấy,không vào đấy thì biết tay với bọn muỗi trong này.Và ăn trưa các bạn nhờ ngừơi quản lý ở làng tre đặt cơm luôn nhé vì mình đã ăn qua bữa cơm này cảm giác rất ngon đấy.

Còi
07-07-2010, 17:05
Đúng rùi, mừng quá, ẩn danh giang hồ đúng một năm mà vẫn còn bị cao thu titigold điểm huyệt trúng phóc. titigold cho mình phone để liên lạc mọi người đi. đợt cuối năm rồi đánh rơi cái phone ở Hà Nội nên mất số mấy bạn hết.

Chẳng thấy ai kỷ niệm nên mình làm kỉ niệm một mình. tối thứ Tư mình đi. y như thời gian hành trình năm ngoái

Nhân đây cũng xin cảm ơn bạn Lang. mình cũng đã đọc bài bạn giới thiệu rồi, cũng thèm lắm nhưng chắc không thực hiện trekking được vì mục đích chính của đợt này là thư giãn. mình thèm cái cảm giác năm ngoái lúc các bạn rời Mũi Điện đoàn mình còn nán lại một ngày. Ngày hôm sau, mình được anh Thắng dẫn xuống bãi đá lặn câu cá bò. Mình mặc áo phao nửa chìm nửa nổi, đeo kính bơi. Mr.Thắng đưa cho cuộn dây câu khoảng 5m đã móc lưỡi sẳn (sáng đó anh Thắng đã thức sớm đi chợ mua 200gr tôm sú để làm mồi câu). Hai anh em hì hục lềnh bềnh câu từ lúc 10:30h đến gần 12h thì câu được 11 con cá bò cỡ bàn tay, riêng mình câu đươc 3 con, trong đó có một con cá gì đó nhiều màu rất đẹp. cách câu như sau: nằm sấp thả nổi lều bều, mặt dán xuống đáy rạn tầm khoảng 4-6m toàn là đá. Đá lớn, đá nhỏ, hốc đá, có chút san hô. Đây là tư thế câu cá mới nhất kề từ lúc mình biết câu, lưng thì phơi nắng, nên khi về SG khúc có áo phao và quần và phần mặt tiền thì trắng, phía sau phần cổ, lưng dưới áo phao, tay, chân thì đen thui. nhìn y như con bò sữa chịu không nổi nữa. Cá thì quá trời, ham ăn khủng khiếp. vừa thả mổi xuống là chúng nó giành túi bụi. chính vì giành như vậy nên mồi nhiều khi bị sút ra. có con câu hụt mấy lần bị giựt chắc cũng ê mỏ mà cũng tiếp nhào vô giựt mồi búa xua. nhìn là phê. mình thì lo câu cho trúng, còn anh Thắng thi lựa đúng cá bò, con lớn mới câu. đem lên đài nửa nấu chua, nửa nướng. ăn đến ngày hôm sau vẫn còn nghe mùi cá...bò quanh mũi. Đợt này mình quyết đem theo đủ đồ nghề để hốt hết ổ cá bò Mũi Điện...

...Thôi thì chuyến này sẽ đón xe đò từ Vũng Rô đi Tuy Hòa rồi vào đấy thuê xe vậy. lần trước đám mình với anh Hoà cũng demo như vậy rồi nên kỳ này nghĩ sẽ ổn thôi. Chỉ tội cái đợt trước lúc vào Tuy Hòa hỏi thuê xe ở tại khách sạn. lúc ông chủ xe đem tới thì anh Hiển phát hiện đúng là cái ông đã cho đoàn của Lang mướn ngày hôm trước. Và cũng đúng cái xe mà mấy bạn chạy ngày hôm trước. Thế là buồn 5' phì biết xơi phải thịt cò.

...Thời gian này mình hơi bận. chuyến đi này là vì đã hứa và lên lịch từ năm ngoái với mấy người bạn học du lịch hồi xưa. tụi nó dắt toàn khách Tây đi du lịch VN nên tháng này là mùa ế trốn đi chơi đươc. khoảng tầm 3-4 tháng nữa là mình sẽ ổn về thời gian. có chương trình gì hoành tráng chắc chắc sẽ đu theo các sư huynh và sư tỉ để hành tẩu giang hồ tiếp. Thấy tour HG của sư tỉ Còi năm ngoái thèm rõ dãi mà lại trúng đợt công tác HN nên buổi tối đành ngồi ở hồ HK mà mơ màng rồi ghé quán cơm Quế gần đó kêu cá nục ăn cho đỡ nhục. :-)

Không nghĩ chuyện câu cá bò của anh Tuấn lại thú vị đến thế. Đến tháng 8 có khi em Còi cũng quay lại Hải Đăng lẫn nữa. Có mấy bạn trong nhóm Cực Đông năm ngoái cũng muốn quay lại để kỷ niệm một năm nhưng trong tháng 7 thì em Còi không thể. Hôm trước, có nhóm bạn đi về & nghe nói cảnh quan không còn đẹp như lúc chúng ta đi ( Có lẽ do cảm nhận cái đẹp của mỗi người khác nhau). Chưa biết thực hư thế nào. Trong tháng 8 quay lại sẽ rõ.

Tháng 9. Bọn em đang có ý định quay lên Mù Căng Chải, Y Tý ngắm lúa chín. Nếu anh rảnh thời gian này thì mời anh nhập cuộc.:)

titigold
08-07-2010, 09:22
Chị Còi sure là đi chưa??? Chứ dạo này hẹn hò chị Còi mãi mà chẳng thấy. Em chán!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

codai
09-07-2010, 08:47
Còi chém gió đó Hà ơi hahhahahahhahahahh

langbiang
10-07-2010, 21:10
Thông tin lưu ý về địa lý: http://www.thanhnien.com.vn/news/Pages/201028/20100709005145.aspx.

Triệu Nhân
10-07-2010, 21:34
Dạo này cả nhà khỏe không nào, hôm nào cả nhà DTM ta đi Côn Đảo chơi nhé...

2LúaMiềnTây
11-07-2010, 09:40
Dạo này cả nhà khỏe không nào, hôm nào cả nhà DTM ta đi Côn Đảo chơi nhé...

Cuối tháng này anh ra CĐ nhé...đang rủ em Rùa và em dbquoc nữa nè...

langbiang
11-07-2010, 20:13
Nếu cuối tháng đi thì nhớ hú Lang với nhé! Đi tẹt ga hẵng về nhà. Haha

muoimuoi
11-07-2010, 20:31

Khoan khoan, cuối tháng này đi àh. Đi ngày nào rứa??? MM cũng muốn tham gia nữa :D

langbiang
12-07-2010, 12:18
Khoan khoan, cuối tháng này đi àh. Đi ngày nào rứa??? MM cũng muốn tham gia nữa :D
MM máu mé biển đảo quá nhỉ!

Nambyus
12-07-2010, 16:36
MM có nốt rùi ở bắp chân đó!

muoimuoi
12-07-2010, 21:14
MM có nốt rùi ở bắp chân đó!

Trời (c) chị tinh mắt quá ;)

minhmio
15-07-2010, 14:47
Hả???? Chị muối muối có nốt "guồi" ở bắp chân hen. Có nốt ruồi ở chân thì hay đi nà, ở tay thì hay sờ nà, còn ở bắp chân thì hay mần cái chi đây nhờ? Em théc méc.

muoimuoi
16-07-2010, 11:25
Hả???? Chị muối muối có nốt "guồi" ở bắp chân hen. Có nốt ruồi ở chân thì hay đi nà, ở tay thì hay sờ nà, còn ở bắp chân thì hay mần cái chi đây nhờ? Em théc méc.

Em làm chị cũng théc méc theo luôn ;). hì hì

langbiang
16-07-2010, 12:44
Em làm chị cũng théc méc theo luôn ;). hì hì
@Minhmio: chỉ cần em comment thì MM đã đổi signature khác rồi. MM ẩn ý ghê ta. Anh vẫn muốn đến già vẫn ... răng chắc khỏe. Há há

deny
16-07-2010, 17:41
Bữa trước có hỏi MM "làm cách nào để răng người khác hok chăc khỏe?"

Chưa có câu trả lời, nhưng mà em đoán là MM dùng răng MM đó ^^,

muoimuoi
16-07-2010, 17:52
@Minhmio: chỉ cần em comment thì MM đã đổi signature khác rồi. MM ẩn ý ghê ta. Anh vẫn muốn đến già vẫn ... răng chắc khỏe. Há há

Trời đất, chữ ký của em từ đời nảo đời nào rồi mà ;)... anh chẳng chịu để ý gì hết. :gun

minhmio
17-07-2010, 14:58
Muốn khỏe đẹp thì phải tập đánh răng, ai muốn phẻ đẹp thì phải tập oánh găng

langbiang
17-07-2010, 19:57
Vừa mới nhận được bản đồ đường bộ toàn CPC từ đứa bạn. Không rõ lắm nhưng có khoảng cách km thì rất ư là oke.
Hỏi: anh em DTM có ai biết thông tin nào cập nhật mới nhất có thể đi hướng Cam nào mà cấp giấy nhập xe đàng hoàng không? Chẳng lẽ mình đi ... lụi hay sao? PM gấp giúp Lang nhá! Cám ơn trước ...

titigold
23-07-2010, 15:07
Hôm nay là ngày thứ 6, ngày mai là cuối tuần rồi. Được ngủ, được nghỉ lại được đi chơi. Mấy tuần rồi mình mới có 2 ngày cuối tuần. hức hức. Ráng tận hưởng vậy. Have a nice weekend nha cả nhà.

deny
23-07-2010, 15:15
Titigold chủ nhật này có đi hok zậy?
^^
Chắc là mấy tuần rồi "bị cướp" mấy ngày chủ nhật à :D

meocom
24-07-2010, 17:01
Sáng mai anh Ba lại dắt thiên nga đi chơi rồi. Đi công tác mà tiếc hùi hụi. Không biết chừng nào mới có dịp đi chơi với nhà ĐTM đây. :(( :(( :((

muoimuoi
24-07-2010, 20:02
Sáng mai anh Ba lại dắt thiên nga đi chơi rồi. Đi công tác mà tiếc hùi hụi. Không biết chừng nào mới có dịp đi chơi với nhà ĐTM đây. :(( :(( :((

Anh ơi, bỏ sếp bỏ việc đi chơi với hội em là được thôi mà ;)

barandom
24-07-2010, 23:05

Rủ người ta bỏ việc, bỏ sếp đi chơi còn mình thì trốn . Đáng:T . Cho suy nghỉ lại đến 7h00 sáng mai .

@all : Sáng mai tập trung 6h00 tại nhà anh rắn hoặc 7h00 tại ngã tư ga nhé.

Riêng dbquoc và Kongfuson đến nhà anh rắn để chở ôm .

@ Hoaxuongrong : Sáng mai anh sẽ đến tận nhà xúc em lên xe để coi em trốn được không cho biết :))

titigold
25-07-2010, 21:59
Đã về đến nhà, tắm nước nóng thiệt sản khoái, giờ chuẩn bị đi ngủ. hihi, Mặc dù hôm nay mưa từ lúc chưa đi đến lúc về. Trời u ám nên ko chụp đc nhiều hình đẹp. Nhưng vẫn thích cảm giác vi vu đâu đó trên xe máy. hihi

@Kungfuson: cảm ơn xế đã chở em nha.

@Thủ quỷ: lần nào đi với thủ quỷ ăn bét nhè mà vẫn còn xèn để lần sau ăn nhậu tiếp

@All: chúc mọi người ngủ ngon nha. em đi ngủ đây. hihi

minhmio
25-07-2010, 22:18
Tỉ tỉ vàng ơi, tỉ tỉ vàng à, em nhớ tỉ tỉ quá chừng. Hôm nào mình lại cháo gà nhỉ?

Dautay
26-07-2010, 08:26
Chào cả nhà.... không đi được tiếc quá luôn...

codai
26-07-2010, 08:31
cd đang ngóng mấy tấm hình DTM nhà ta té xình nè .......

Nhói
26-07-2010, 08:55
Em là em ứ chịu, bắt đền các bác ý, vì chuyến đi hôm qua về mà em phát bệnh rồi các bác ạ, em bệnh rồi... bệnh thèm đi tiếp các bác ơi.

titigold
26-07-2010, 09:58
Sáng đã vác xác đi làm nhưng trên mặt, mắt bị xưng do ngủ qua nhiều từ 9h tối qua đến 8h sáng nay. Tuy nhiên là giờ vẫn chưa hết buồn ngủ.

@ Barandom: vì anh nên em bỏ chùa đi 1 hôm nè. Giờ về muốn đốt chùa luôn. Chùa cháy rồi lấy chỗ đâu mừ tu. hic hic

meocom
26-07-2010, 10:10

Rủ người ta bỏ việc, bỏ sếp đi chơi còn mình thì trốn . Đáng:T . Cho suy nghỉ lại đến 7h00 sáng mai .

Nghe lời em, đã quyết định cho sếp bơ vơ nhưng phút cuối em lại không đi nên anh cũng .... (mình cho sếp bơ vơ, MM lại cho mình bơ vơ... chẳng lẽ NHÂN QUẢ mau dữ vậy ;) ) Đành đi với sếp lấy điểm, chờ dịp khác gặp thiên nga. :))

deny
26-07-2010, 10:28
cd đang ngóng mấy tấm hình DTM nhà ta té xình nè .......

Hum qua hok có ai té xình, chỉ có Nhói té lúc đang dắt xe qua cái đoạn đường đang làm thôi :D
Mà lúc đó hok cầm máy theo, ko có hình ^^,

codai
26-07-2010, 10:48
Hôm qua fone anh Rắn bảo ace té oành oạch nhé (tường thuật trực tiếp đó nhé) không có hình.....không tin

kongfuson
26-07-2010, 12:24
Sáng đã vác xác đi làm nhưng trên mặt, mắt bị xưng do ngủ qua nhiều từ 9h tối qua đến 8h sáng nay. Tuy nhiên là giờ vẫn chưa hết buồn ngủ.

@ Barandom: vì anh nên em bỏ chùa đi 1 hôm nè. Giờ về muốn đốt chùa luôn. Chùa cháy rồi lấy chỗ đâu mừ tu. hic hic

Mới có "muốn" đốt thôi mừ, chùa chưa cháy đc đâu. Chờ anh Barandom lên lịch cho chuyến kế tiếp rồi đốt cũng chưa muộn.

barandom
26-07-2010, 16:43

Mới có "muốn" đốt thôi mừ, chùa chưa cháy đc đâu. Chờ anh Barandom lên lịch cho chuyến kế tiếp rồi đốt cũng chưa muộn.

Hihi đi chuyến nào cũng mắc mưa từ sáng tới chiều (thậm chí chưa đi đã mưa) , về đến chùa là mình mẩy ướt sũng nước, ướt lây sang chùa - phơi 1 tháng chưa khô làm sao mà đốt cháy được . :)). Em cứ yên tâm mà tu tiếp đi, tuần sau anh lại rủ đi tiếp .

@Kongfuson : nghiên cứu cái vụ Thanh long . Trưa T7 thích hợp (hoặc sáng CN) - lúc thanh long có đèn - đi bờ đê Vàm Cỏ Tây (hoặc kênh Chợ Gạo), tối ghé vườn thanh long - khoảng 23h00 về đến nhà .

Em là em ứ chịu, bắt đền các bác ý, vì chuyến đi hôm qua về mà em phát bệnh rồi các bác ạ, em bệnh rồi... bệnh thèm đi tiếp các bác ơi.

Bệnh này đi vườn Thanh long chữa là hết ngay :))

deny
26-07-2010, 16:44
Tuần sau hả anh Rắn?

barandom
26-07-2010, 16:46
Tuần sau hả anh Rắn?

Để Kongfuson lên lịch

Tam
26-07-2010, 17:48
Hic hic, lịch đi dày như zầy làm sao em theo được :(

deny
26-07-2010, 17:56
Lịch nào dày bạn? Mình thấy ít mà :D

Bên PKM mình đi hàng tuần kìa

shogun
26-07-2010, 18:22
Tỉ tỉ vàng ơi, tỉ tỉ vàng à, em nhớ tỉ tỉ quá chừng. Hôm nào mình lại cháo gà nhỉ?

Spam Cái cả nhà nhé.

Lâu không vào chỉ định vào đọc chút thôi mà tại minhmio nhắc cháo gà nên mới spam đấy, hay là bắt đền minhmio đêêêêêêêêêêêêêêêêêêêê để tuần sau em vào cho em lại húp cháo với ạạạạạạạạạạạạạạạạ� �ạạạạạạạạạạạạạạạạ

deny
26-07-2010, 18:26
Shogun lại thèm cháo gà nhà a rắn rồi kìa :D

Bữa trước bác về sớm ^^, chứ mỗi người có xách 1 túi về ăn tối nữa kìa ^^,

barandom
26-07-2010, 19:31
.... để tuần sau em vào cho em lại húp cháo với ạạạạạạạạạạạạạạạạ� �ạạạạạạạạạạạạạạạạ

Shogun chỉ cần cho cái lịch chính xác bao giờ gặp là có cháo gà ăn ngay :D

minhmio
26-07-2010, 21:41
Anh shogun ngồi bệt từ chiều đến tối thứ 2 thì em hầu chuyện anh được ạ. Để em xin nghỉ phép nửa ngày thôi mà, anh shogun ha.

muoimuoi
26-07-2010, 22:29
Lịch nào dày bạn? Mình thấy ít mà :D

Bên PKM mình đi hàng tuần kìa

Bạn cũng hay nhỉ (c)... Tụi mình chỉ mới là "bê nghé" thôi, chưa đến mức "trâu bò" được. Cho nên chỉ như vậy thôi thì mấy chị em thiên nga nhà ĐTM thấy dày rồi, chưa thể so với bên PKM của ấy được đâu.;)

Nhói
27-07-2010, 08:35
Yeah! Vườn Thanh Long bác Rắn nhỉ!

titigold
27-07-2010, 09:51
1 tháng 1 chuyến thôi anh ơi. Đi nhiều quá mệt lắm. Giờ em tuổi trẻ nhưng sức yếu rồi. Anh cứ tuổi già sức trẻ thế này sao em đu nổi. hehehehe

@ anh Shogun: khi nào vào alo cho em nhé. hi hi

codai
27-07-2010, 18:33
Anh Rắn tính biến bầy Thiên nga nhà DTM thành bầy thiên nga trụi lông hết ha? đi thế mấy ce nhà mình chịu sao nổi chứ

dbquoc
27-07-2010, 21:34
@a Ran, a Kungfuson: Lên lịch lẹ đi anh kẻo trời lại hết mưa đó anh.
@titigold: Chủ nhật tuần sau là tháng 8 rồi chị ơi. Vẫn đảm bảo nguyên tắc 1 tháng 1 lần mà.

kongfuson
27-07-2010, 23:32
Tít tít tít, báo cáo Anh Rắn đã check xong đê Vàm Cỏ Tây.

Trong điều kiện thời tiết tốt, ko mưa, đất khô ráo. 1 đêm trăng sáng, gió mát. Chạy từ đò Chú Tiết tới đò Bình Hòa (đã edit lại) mất 40p, tốc độ trung bình 35-40km/h :D Từ đò Chú Tiết -> đò Kỳ Son đê ko rõ ràng lắm. Từ đò Kỳ Son -> đò Bình Hòa đê liền 1 mạch, cập sát sông. Đoạn từ Bình Hòa về Nhựt Ninh đang làm cống. Nếu làm xong thì sẽ ra luôn tại đò Nhựt Ninh, trọn vẹn cả Vàm Cỏ Tây.

barandom
27-07-2010, 23:56
Tít tít tít, báo cáo Anh Rắn đã check xong đê Vàm Cỏ Tây.

Trong điều kiện thời tiết tốt, ko mưa, đất khô ráo. 1 đêm trăng sáng, gió mát. Chạy từ đò Chú Tiết tới đò Bình Hòa (đã edit lại) mất 40p, tốc độ trung bình 35-40km/h :D Từ đò Chú Tiết -> đò Kỳ Son đê ko rõ ràng lắm. Từ đò Kỳ Son -> đò Bình Hòa đê liền 1 mạch, cập sát sông. Đoạn từ Bình Hòa về Nhựt Ninh đang làm cống. Nếu làm xong thì sẽ ra luôn tại đò Nhựt Ninh, trọn vẹn cả Vàm Cỏ Tây.

1/- Nếu đi chiều T7 thì chọn cung :

SG - Tân An - đê Vàm Cỏ Tây - Nhựt Ninh - đê bờ Thuận Mỹ - đò Bà Nhờ - đèn đỏ - chợ Dinh (đoạn đèn đỏ - chợ Dinh sẽ vất vả) - ra đê kênh Chợ Gạo - về vườn Thanh Long - QL1a - SG (23h00)

2/- Nếu đi sáng CN thì chọn cung :

SG - Đức Hòa - Đức Huệ - Maren - Bình Hòa Đông - Thạnh Hóa - Trà Cú - Vàm Thủ - Tân An - đò Chú Tiết . đoạn sau như PA1 . (Đoạn chử xanh là toàn bộ trên đê sông Vàm Cỏ Tây dài khoảng 100Km).

- Thời điểm thích hợp : mưa ngày hôm trước - ngày đi không mưa (như vậy đi mới hết nổi) và vườn Thanh long có đèn

muoimuoi
28-07-2010, 00:17
Cung nào cũng hấp dẫn đến khó tả. Nhưng cung ngày Chủ Nhật có vẻ cực khổ hơn đó. @@

kongfuson
28-07-2010, 00:28
Kênh Chơ Gạo ngày xưa là tuyến giao thông thủy huyết mạch nối SG và các tỉnh Nam Bộ. Ngày xưa tàu ghe nườm nượp chở lúa, gạo, trái cây và các nông sản của miền Tây lên SG thiệt là dzui.

Ngày nay Kênh Chợ Gạo cũng tàu ghe tấp nập, thậm chí còn đông hơn ngày xưa nữa là. Từng đoàn xà lan tải trọng hàng ngàn tấn nối đuôi nhau chạy suốt đêm ngày ko nghỉ. Thế nhưng chúng chỉ chở toàn cát là cát. Nhìn thiệt là buồn. Nhà ĐTM sẽ làm chuyến off-road dọc theo 2 bờ kênh chợ Gạo.

KÊNH CHỢ GẠO - CON ĐƯỜNG CỦA SA TẶC :)):))

Ngoài ra có những bonus dọc đường là đê sông Vàm Cỏ Tây, cầu treo Nhật Tảo, vườn Thanh Long về đêm.

Post bài xong mới thấy bài a.Rắn. Vậy e đề nghị đi cung SG - BC - Phước Lý - Long Khê - Long Sơn - đò Nhật Tảo (wa) - Tân An - đò Chú Tiết (ko wa) - đò Bình Hòa (ko wa) - đò Nhựt Ninh (wa) - đê Thuận Mỹ - đò Bà Nhờ (ko wa) - cột đèn đỏ - đò Chợ Dinh (wa) - kênh chợ Gạo - An Lục Long - Thanh Phú Long - Thuận Mỹ - đò Bà Nhờ (wa) - Chợ Đào - Xoài Đôi - BC - Ng Văn Linh. Sẽ có cảm giác là lạ khi qua đò Bà Nhờ giữa đêm khuya.
Dự kiến đi vào 1h trưa ngày t7 cuối tuần này (31/7).

Đề nghị:

1/ Miss Tâm là "hầu bao", là "nguồn cảm hứng" cho mọi chuyến ăn chơi của nhà ĐTM nên ko đc vắng mẹt. Bù lại bất kì xế nam nào của nhà ĐTM cũng phải có "nghĩa vụ" đưa miss Tâm "đi tới nơi,về tới chốn".:LL

2/ Do chuyến đi này có thể về khuya (khoảng 22-23h), các xế nam nên đưa các nàg thiên nga về tới nhà. Nếu về sớm hơn 22h thì ko cần đưa cũng đc.:D

Xin hết ạ !! Mời pà con cho ý kiến đê...ê...ê.

barandom
28-07-2010, 06:41
Sẽ có cảm giác là lạ khi qua đò Bà Nhờ giữa đêm khuya.

Lần trước (khoảng hơn chục năm rồi) qua đò Bà Nhờ giữa chiều mưa. Cảm giác lạ lắm. ;)

Giờ qua đây giữa đêm khuya chắc chắn có nhiều cảm giác lạ hơn :).

Cung đường: OK.

Thời gian: mọi người cho ý kiến nhé (ngày và giờ xuất phát).

@kongfuson: : Trái bần nhìn ngon mắt quá điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Tam
28-07-2010, 07:53
Thủ quỹ chưa có ý kiến, nhưng nhắc cả nhà là có rất nhiều mem của DTM có một cái đám cưới vào tối thứ 7 nhé.

titigold
28-07-2010, 09:04
Trùi ui, kỳ nì bà con lên chương trình mau quá. Nếu cuối tuần nì thì không đu được rồi. Hẹn mọi người tuần cuối tháng 8 nha. hihi

Em sẽ ở nhà chờ hình bà con đi về. hehehe.

Nhói
28-07-2010, 10:25
Mặc dù là mới toanh toành toành nhưng em nghiền môn phái này lắm. Tuy nhiên, tình hình là chủ nhật em cũng mắc kẹt cái lễ cưới của bồ cũ thằng bạn nó lấy anh thằng bạn con ông bác họ nhà thím dâu của nó... nên em không thể tham gia cùng với các bác. Chờ các bác cho em xem hình thôi.

Trái bần của anh kongfuson chụp bằng máy 800.000 phải không ạ... Hiiii

minhmio
28-07-2010, 12:02
Em hóng hớt tí ạ: Đi từ 1 giờ trưa đến khoảng 23 giờ thì em OK 2 tay 2 chân luôn. Chuyến này cho em bám càng nhà ĐTM, em có 1 xe mio. Báo cáo đã hóng hớt hết. :D

Cuối cùng là cho em một vé xế ạ.

deny
28-07-2010, 13:47
Em bỏ phiếu cho ngày thứ 7 mùng 7/8 hoặc chủ nhật 8/8 cho nó "đẹp" ngày

Tuần này nhóm em mấy chục mạng lên núi Bà rùi, Anh rắn ơi...

Summer_Flower44
28-07-2010, 14:00
Spam Cái cả nhà nhé.

Lâu không vào chỉ định vào đọc chút thôi mà tại minhmio nhắc cháo gà nên mới spam đấy, hay là bắt đền minhmio đêêêêêêêêêêêêêêêêêêêê để tuần sau em vào cho em lại húp cháo với ạạạạạạạạạạạạạạạạ� �ạạạạạạạạạạạạạạạạ

@ Cho Mơ chào cả nhà DTM, chào anh Barandom.

Mơ sẽ cố gắng theo dõi lịch ăn chơi của nhà DTM để đu theo ạh! :)

minhmio
28-07-2010, 14:02
Anh Shogun "gất" được ưu ái, hihi

muoimuoi
28-07-2010, 14:07
@ Cho Mơ chào cả nhà DTM, chào anh Barandom. Nếu có cháo gà thì ới Mơ với, nhưng mà phải có KH trước ạh! Lịch của Mơ hay bị full-over, hihi !

@ Shogun vào thì cho chị cái lịch sớm sớm tí, để chị còn thu xếp nhá!

Chị Summer_Flower44 ơi,

Em thấy anh Deny nắm thông tin nhà ĐTM rất rõ, chị cứ dặn anh Deny báo cáo với chị nhé.

Anh Shogun ảnh hoạt động chính ở trong nhà Đà Nẵng chị àh. Chị post ở đây nhiều khi ảnh ko đọc được, lại nhỡ dịp chị em gặp nhau ;)

muoimuoi
28-07-2010, 14:11
Em bỏ phiếu cho ngày thứ 7 mùng 7/8 hoặc chủ nhật 8/8 cho nó "đẹp" ngày

Tuần này nhóm em mấy chục mạng lên núi Bà rùi, Anh rắn ơi...

Ngày đó đúng là đẹp thiệt nhưng mà 1 số thành viên nhà ĐTM đi tắm biển hết rồi Deny ơi. Cho nên cứ thứ 7 tuần này mà phắn thôi.

Summer_Flower44
28-07-2010, 15:36
Chị Summer_Flower44 ơi,

Em thấy anh Deny nắm thông tin nhà ĐTM rất rõ, chị cứ dặn anh Deny báo cáo với chị nhé.

Anh Shogun ảnh hoạt động chính ở trong nhà Đà Nẵng chị àh. Chị post ở đây nhiều khi ảnh ko đọc được, lại nhỡ dịp chị em gặp nhau ;)

Thôi, để chị tự theo dõi vậy. Ai lại y/c người khác baó cáo chuyện ăn chơi hở em!

Chị vẫn theo nhà PDN thường xuyên, em ạh. Chỉ tại thấy Shogun ở đây thì bắt giò cho vui vậy mà! Nếu em ko thích thì chị xóa nhé!

muoimuoi
28-07-2010, 15:53
Thôi, để chị tự theo dõi vậy. Ai lại y/c người khác baó cáo chuyện ăn chơi hở em!

Chị vẫn theo nhà PDN thường xuyên, em ạh. Chỉ tại thấy Shogun ở đây thì bắt giò cho vui vậy mà! Nếu em ko thích thì chị xóa nhé!

Vấn đề 1: chị hiểu đúng ý em rồi. :D
Vấn đề 2: chị hiểu sai ý em rồi. ;) Theo thông tin em nhận thì tuần sau anh Shogun vào Sài Gòn. Do đó, chị post bên đây ảnh không đọc được thì lại nhỡ cuộc hẹn với chị đó mà.

deny
28-07-2010, 17:41
Ngày đó đúng là đẹp thiệt nhưng mà 1 số thành viên nhà ĐTM đi tắm biển hết rồi Deny ơi. Cho nên cứ thứ 7 tuần này mà phắn thôi.

Tắm biển 2 ngày lun hả? ở đâu zậy :D

barandom
28-07-2010, 19:39
Vậy là T7 tuần này nhà mình có việc vui lớn rồi :)). Ăn chơi dời ngày đêêêêêêêêêê.

Mọi người cứ tiếp tục đề nghị ngày đi nha, xong sẽ chốt thời điểm thích hợp nhất.

muoimuoi
29-07-2010, 00:20
Tắm biển 2 ngày lun hả? ở đâu zậy :D

Tắm ở Mũi Né. 2 ngày 1 đêm. Có 1 người chăm phần chăm đi là muoimuoi. Deny có lịch ăn chơi gì vòng vòng ở đó không??;)

kongfuson
29-07-2010, 00:32
Tình hình là Kong ko thể đi ngày CN trong tháng tới. Do đó nếu đi ngày t7 thì sẽ rất tuyệt. Ngày t7 31/7 hay 7/8 đều ok hết. Chờ ý kiến mọi người vậy.

langbiang
29-07-2010, 07:10
Bé Hoaxuongrong trở thành người của công chúng rồi hỉ! Xem cái banner nhà phượt lên 4 kìa ...

minhmio
29-07-2010, 08:49
Em vote 1 phiếu cho thứ 7 - 31/7

muoimuoi
29-07-2010, 09:40
Bé Hoaxuongrong trở thành người của công chúng rồi hỉ! Xem cái banner nhà phượt lên 4 kìa ...

Hèn chi em thấy quen quen.:D Hoaxuongrong cười tươi quá, cứ tít cả mắt, nên nhận không ra (c)

Nhói
29-07-2010, 12:39
Hèn chi em thấy quen quen.:D Hoaxuongrong cười tươi quá, cứ tít cả mắt, nên nhận không ra (c)
Là bạn Mới nhà em phải không mấy bác?

barandom
29-07-2010, 12:47
là bạn Mới nhà em phải không mấy bác?

Chính là nàng đó :))

deny
29-07-2010, 12:50
Vote 1 phiếu cho thứ 7ngày 7/8.

Chủ nhật 8/8 làm luôn chuyến Kênh Đông luôn

deny
29-07-2010, 12:52
Tắm ở Mũi Né. 2 ngày 1 đêm. Có 1 người chăm phần chăm đi là muoimuoi. Deny có lịch ăn chơi gì vòng vòng ở đó không??;)

Lịch Phan Thiết, mũi né của mình tháng 10.

Tháng 9 Miền Tây

Tháng 8 thì rừng rú..
:D

muoimuoi
29-07-2010, 14:10
Lịch Phan Thiết, mũi né của mình tháng 10.

Tháng 9 Miền Tây

Tháng 8 thì rừng rú..
:D

Phải chi ai cũng nhiệt tình như Deny thì tốt quá ;) Hỏi 1 mà trả lời cả 3 cơ. Chúc Deny đi chơi vui vẻ nhé. Hy vọng có dịp cùng đồng hành trong tương lai gần. :D

deny
29-07-2010, 14:25
..Chúc Deny đi chơi vui vẻ nhé. Hy vọng có dịp cùng đồng hành trong tương lai gần. :D

Thanks, you too..

Tương lai gần là có trong tháng 8 này ý hả :D

shogun
29-07-2010, 20:55
Chị Summer_Flower44 ơi,

Anh hay dập dòm vào nhà DTM từ dạo ấy rồi muoimuoi ui, manh động là anh biết hết đấy ;)

Anh shogun ngồi bệt từ chiều đến tối thứ 2 thì em hầu chuyện anh được ạ. Để em xin nghỉ phép nửa ngày thôi mà, anh shogun ha.

í í í minhmio đừng có làm thế tội nghiệp anh mà, ai lại nghỉ việc đi hầu chuyện anh, chỉ có nghỉ việc đi phượt thôi hheeh =))

Em thấy mọi người có kế hoạch đi quá chừng mà thèm mà khâm phục anh ạ, nếu 8/8 mà mọi người không đi đâu thì off giao lưu nho nhỏ nhe anh. lần này sẽ off đến khi bị đuổi mới về hehehehe

minhmio
30-07-2010, 10:47
Dear cả nhà, ngày mai em đi Trà Vinh rồi ạ. Nếu ĐTM đi vườn thanh long ngày mai thì em lại lỡ hẹn rồi, hix hix

kongfuson
30-07-2010, 11:49
Mọi người đã quyết chưa ? Thanh Long đang vào lúc thu hoạch, sợ tuần sau sẽ hết đèn.

deny
30-07-2010, 18:20
Lốc cốc leng keng.. cầu nguyện thôi

Các bác bỏ phiếu kín à? sao hok thấy ai bỏ trên này noại trừ minhmio và deny..

Hjc

barandom
31-07-2010, 06:39
Mọi người đã quyết chưa ? Thanh Long đang vào lúc thu hoạch, sợ tuần sau sẽ hết đèn.

Tuần này nhà mình không đi được rồi, Kongfuson ơiiiiiiiiiiiii.

Lốc cốc leng keng.. cầu nguyện thôi

Các bác bỏ phiếu kín à? sao hok thấy ai bỏ trên này noại trừ minhmio và deny..

Hjc

Chắc mọi người chưa chọn được ngày ấy mà bạn.

kongfuson
31-07-2010, 08:24
Cứ nhằm trưa t7 mà đi nghen, anh Rắn.

barandom
01-08-2010, 11:11
Chiều qua mấy bạn đi vườn thanh long trời mưa suốt, vườn có đốt đèn không Kongfuson?

Qua đò Bà Nhờ trời mưa lúc hơn 8 giờ tối chắc cảm giác ..... lắm há. (Có gặp cô hay anh ma nào hộng ? (NT) )

kongfuson
01-08-2010, 23:40
Ko ai đốt đèn hết, mặc dù đang lúc thu hoạch Thanh Long. Đi vườn TL phải trời ko mưa mới có đèn. Bà Nhờ qua giờ nào cũng đc anh ơi, bao đò 50k/chuyến. E có số đt. Đường kênh Chợ Gạo trời mưa chạy đã lém.:D

titigold
01-08-2010, 23:51
Đi đê sông vàm cỏ thú vị. Dù mưa nhưng cảnh khá đẹp. Tuy nhiên là không được thưởng thức mấy vì cắm mặt xuống đường.

Ngoài ra đi chẳng ai mang máy ảnh và có mang củng ko chụp được vì trời mưa.

Nước sông xanh rất đẹp, trời có tí nắng nữa là .....

dbquoc
02-08-2010, 08:08
@Titigold: Không có em đi nên trời mưa suốt là đúng rồi.

kongfuson
02-08-2010, 09:48
Vườn Thanh Long trong 1 ngày đẹp trời, ko mưa.

Cái máy mới:D

muoimuoi
02-08-2010, 12:12
@Titigold: Không có em đi nên trời mưa suốt là đúng rồi.

Chắc không có em, mà còn thêm có chị nên trời mới mưa :)) haha.
Mà công nhận đi đường kênh Chợ Gạo lúc trời mưa đã thiệt...

deny
02-08-2010, 13:57
Bữa trước nghe titigold xuống núi mất 6h, hôm qua có người còn phá kỷ lục của titigold, 8h30 xuống núi, 4h tới nơi ^^

Trong một chuyến đi đầy kinh khủng :D

codai
04-08-2010, 06:58
Ấy ấy lại có tổ chức thi nữa ah? tranh huy chương gì vậy ?

nthn1989
04-08-2010, 13:31
Bữa trước nghe titigold xuống núi mất 6h, hôm qua có người còn phá kỷ lục của titigold, 8h30 xuống núi, 4h tới nơi ^^

Trong một chuyến đi đầy kinh khủng :D

Chúc mừng đoàn của bạn đã xuống núi an toàn (wait) nhưng nói thật lòng là lần sau bạn đừng có chơi dại như vậy nữa nha. (NT)

Tôi định post bài này trên Topic Núi Bà nhưng thấy các bạn đã tường thuật, không muốn phá mạch Topic cũng như để tránh hiểu lầm gây căng thẳng nên post tạm vào đây.

Việc 50 con người quyết tâm kéo nhau lên đỉnh Núi Bà có làm tôi chú ý và hồi hộp nhưng đã hoàn toàn bất ngờ khi các bạn đi luôn trong đêm giữa trời mưa !!!! . Không hiểu khi quyết định xuất phát ngoài những cao hứng đời thường những người chỉ huy chuyến đi có nghỉ tới những bất trắc có thể xảy ra hay không? Có hình dung những phức tạp phải đối mặt trong đêm đen trên sườn núi dốc đứng giữa trời mưa không?

Tôi nghỉ là không vì bản thân các bạn còn không biết đường dẫn đến bị lạc . Tôi cam đoan rằng nếu bạn quay lại chổ bị lạc vào ban ngày bạn sẽ phải rùng mình vì ở cuối các ngõ cụt đó là các vực sâu thăm thẳm. Điều gì sẽ đến khi 30 con người sẽ phải cắm trại tại miếng đất bé tẻo teo đó khi không tìm ra đường ?

Cuối cùng thì các bạn cũng đến đích nhưng bên cạnh niềm vui các bạn có nghĩ đến những người phải cố hết sức mình để lê lết đi lên đến đỉnh và sau đó phải bò ngược xuống chân núi không? Dù là không một ai trong số họ trách các bạn nhưng một chuyến đi chơi không cần thiết phải mạo hiểm tới mức đó, nếu có gì bất trắc xảy ra ai sẽ là người chịu trách nhiệm ? Những người hoàn toàn không hình dung chuyến đi ra sao đã hoàn toàn tin tưởng vào các bạn sẽ suy nghỉ gì khi có bất trắc ?

Là 1 người không liên quan đến chuyến đi cũng không liên quan đến các bạn nhưng do trên cùng 1 diển đàn nên tôi có mấy lời góp ý riêng với bạn _deny_ (không góp ý với các người khác nhé) mong bạn hiểu và nếu có gì không vừa ý thì bỏ qua cho .

Thân .

P/S : Nếu khi nào đi kênh đông mà gặp khó khăn trong công tác chuẩn bị thì báo tôi giúp cho một tay . :)

langbiang
04-08-2010, 16:25
Chúc mừng đoàn của bạn đã xuống núi an toàn (wait) nhưng nói thật lòng là lần sau bạn đừng có chơi dại như vậy nữa nha. (NT)

Tôi định post bài này trên Topic Núi Bà nhưng thấy các bạn đã tường thuật, không muốn phá mạch Topic cũng như để tránh hiểu lầm gây căng thẳng nên post tạm vào đây.

Việc 50 con người quyết tâm kéo nhau lên đỉnh Núi Bà có làm tôi chú ý và hồi hộp nhưng đã hoàn toàn bất ngờ khi các bạn đi luôn trong đêm giữa trời mưa !!!! . Không hiểu khi quyết định xuất phát ngoài những cao hứng đời thường những người chỉ huy chuyến đi có nghỉ tới những bất trắc có thể xảy ra hay không? Có hình dung những phức tạp phải đối mặt trong đêm đen trên sườn núi dốc đứng giữa trời mưa không?

Tôi nghỉ là không vì bản thân các bạn còn không biết đường dẫn đến bị lạc . Tôi cam đoan rằng nếu bạn quay lại chổ bị lạc vào ban ngày bạn sẽ phải rùng mình vì ở cuối các ngõ cụt đó là các vực sâu thăm thẳm. Điều gì sẽ đến khi 30 con người sẽ phải cắm trại tại miếng đất bé tẻo teo đó khi không tìm ra đường ?

Cuối cùng thì các bạn cũng đến đích nhưng bên cạnh niềm vui các bạn có nghĩ đến những người phải cố hết sức mình để lê lết đi lên đến đỉnh và sau đó phải bò ngược xuống chân núi không? Dù là không một ai trong số họ trách các bạn nhưng một chuyến đi chơi không cần thiết phải mạo hiểm tới mức đó, nếu có gì bất trắc xảy ra ai sẽ là người chịu trách nhiệm ? Những người hoàn toàn không hình dung chuyến đi ra sao đã hoàn toàn tin tưởng vào các bạn sẽ suy nghỉ gì khi có bất trắc ?

Là 1 người không liên quan đến chuyến đi cũng không liên quan đến các bạn nhưng do trên cùng 1 diển đàn nên tôi có mấy lời góp ý riêng với bạn _deny_ (không góp ý với các người khác nhé) mong bạn hiểu và nếu có gì không vừa ý thì bỏ qua cho .

Thân .

P/S : Nếu khi nào đi kênh đông mà gặp khó khăn trong công tác chuẩn bị thì báo tôi giúp cho một tay . :)
Chuyện gì ghê vậy các bạn?

barandom
04-08-2010, 23:18
Ấy ấy lại có tổ chức thi nữa ah? tranh huy chương gì vậy ?

Chẵng có gì đáng để tranh :(

Em về đi anh dắt em đi núi Bà , lên mất 3h00 xuống mất 12h00 nhe :))

deny
05-08-2010, 00:57

Cảm ơn bác, thích nhất câu này ^^, còn mấy chuyện kia bác nói iem không để tâm đâu ạh. Cảm ơn bác nhiều

Có lạc iem sẽ dùng quyền trợ giúp là gọi người thân ^^,

deny
05-08-2010, 00:59
Chuyện gì ghê vậy các bạn?

Hj, anh Lang bang ^^, chuyện 30 mạng leo núi bà đen trong đêm khuya + mưa + lạc + kiệt sức + đói khát + lạnh run... đó mà :D

langbiang
05-08-2010, 06:33
Hj, anh Lang bang ^^, chuyện 30 mạng leo núi bà đen trong đêm khuya + mưa + lạc + kiệt sức + đói khát + lạnh run... đó mà :D
Bây giờ em mới hiểu. Hé hé

muoimuoi
05-08-2010, 13:11
1 tuần bận rộn với mớ công việc đã sắp trôi qua. Cuối tuần này lại được tung tăng rồi ;)

barandom
05-08-2010, 13:19
1 tuần bận rộn với mớ công việc đã sắp trôi qua. Cuối tuần này lại được tung tăng rồi ;)

Em tung tăng ở đâu vậy ? Mà cho anh hỏi cái : Cái gì mà em đã khóa nhưng vẫn không an tâm nên phải giấu vậy ? :)) Cho coi tí đi nha

muoimuoi
05-08-2010, 13:32
Em tung tăng ở đâu vậy ? Mà cho anh hỏi cái : Cái gì mà em đã khóa nhưng vẫn không an tâm nên phải dấu vậy ? :)) Cho coi tí đi nha

Em đi Hàm Thuận Nam ở Bình Thuận với Công ty vào cuối tuần này nè. Không đi là cuối năm khỏi khen thưởng gì luôn đó. Còn vụ khóa em không cho anh xem đâu, vì em đã cố ý giấu rồi mà ;)

titigold
05-08-2010, 15:46
Anh Rắn, em đang buồn nè. Nỗi buồn ko thể nói. Nhân tình thế thái quá

marcus
05-08-2010, 15:53
Hàhà, Bác gì đó xem khóa là sao nhỉ. Nhà này vui quá.

barandom
05-08-2010, 15:55
Anh Rắn, em đang buồn nè. Nỗi buồn ko thể nói. Nhân tình thế thái quá

Buồn thì chiều nay em trốn học đi. Qua đây anh dắt em đi ăn chè. (NT)

Đã biết nhân tình thế thái thì hơi đâu mà buồn cho mệt.

Còn lỡ bắt buộc phải buồn mà lại thêm "không thể nói" thì khóa lại rồi đem dấu luôn đi sẽ hết buồn ngay í mà. ;)

titigold
05-08-2010, 16:01
Môn chiều nay không thể không đi học, tỉ lệ rớt các năm trước rất cao. hic hic.

Còn chầu chè của MM nè. Khi nào MM dắt em đi MM???

deny
05-08-2010, 16:01
Cách của em là chui đầu vô thau nước, nói tha hồ, hok ai nghe.. đỡ buồn ^^

barandom
05-08-2010, 16:04

MM ơi, em còn nợ anh nữa đó. Sao em nợ nần lắm thế. Tội em tuiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii...

Mà nè, anh không nhân cơ hội em mắc công việc vắng nhà mà nói xấu em đâu nhé. Em đang online đây nhé. ( 1. barandom* 2. titigold+ 3. _deny_+ 4. marcus 5. muoimuoi+) :LL

Cách của em là chui đầu vô thau nước, nói tha hồ, hok ai nghe.. đỡ buồn ^^

Hayda. (c) Deny chỉ anh cách chui đầu vô thau nước vẫn nói được mà không sặc với nha.

marcus
05-08-2010, 16:08
Buồn thì chiều nay em trốn học đi. Qua đây anh dắt em đi ăn chè. (NT)

Đã biết nhân tình thế thái thì hơi đâu mà buồn cho mệt.

Còn lỡ bắt buộc phải buồn mà lại thêm "không thể nói" thì khóa lại rồi đem dấu luôn đi sẽ hết buồn ngay í mà. ;)
Ấy ấy chết. Tớ đang năn nỉ ỉ ôi, đằng ấy đừng có hỏi(NT)

Em im lặng nhưng bác có chừa phần cho em không =))

deny
05-08-2010, 17:37
Hayda. (c) Deny chỉ anh cách chui đầu vô thau nước vẫn nói được mà không sặc với nha.

Cái thau không có nước bác ơi ^^, nếu có nước thì em la to: AAAAAAAAAAAAAAAAAAAA.............

deny
05-08-2010, 17:49
Nhà mình có ai tham gia chuyến này với em không?

Trước khi đi Cà Mau Tìm về chốn xưa 02-09-2010 (https://www.phuot.vn/threads/9864)

https://www.phuot.vn/threads/9864

Chương trình Hoành tráng nhất, mọi người ơi

100 thành viên tham gia nhé..

langbiang
05-08-2010, 23:33
Nhà mình có ai tham gia chuyến này với em không?

Trước khi đi Cà Mau Tìm về chốn xưa 02-09-2010 (https://www.phuot.vn/threads/9864)

https://www.phuot.vn/threads/9864

Chương trình Hoành tráng nhất, mọi người ơi

100 thành viên tham gia nhé..
Hí hí cho bác thông tin dzui nhá! Dịp 2.9 tới đây, nhà ĐTM tổng tiến công toàn mặt trận Việt Nam (kể cả phượt online), riêng mặt trận phía Bắc sẽ là binh đoàn chủ lực. Khà khà

minhmio
05-08-2010, 23:56
Woa, woa, woa à woa. Giờ em chỉ biết mỗi chữ đó thôi anh lang ơi. Nghe hấp dẫn quá đi à. Ai lai kịt! :D

kongfuson
06-08-2010, 09:24
Quote Originally Posted by barandom Xem bài
Em tung tăng ở đâu vậy ? Mà cho anh hỏi cái : Cái gì mà em đã khóa nhưng vẫn không an tâm nên phải dấu vậy ? Cho coi tí đi nha

Muoimuoi: Em đi Hàm Thuận Nam ở Bình Thuận với Công ty vào cuối tuần này nè. Không đi là cuối năm khỏi khen thưởng gì luôn đó. Còn vụ khóa em không cho anh xem đâu, vì em đã cố ý giấu rồi mà

Muoimuoi thì vi vu luxury

Còn tỉ tỉ vàng thì buồn hiu ở nhà than thở

Cả 2 lại còn khóa lại thì anh Rắn bị khóa cứng trước sau rùi. Ôi !! Tội nghiệp anh tui.=))

EmHN
06-08-2010, 13:46
Cả nhà ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!
Kế hoạch cuối tuần này thế nào ạ????????????

barandom
06-08-2010, 21:33
Muoimuoi thì vi vu luxury

Còn tỉ tỉ vàng thì buồn hiu ở nhà than thở

Cả 2 lại còn khóa lại thì anh Rắn bị khóa cứng trước sau rùi. Ôi !! Tội nghiệp anh tui.=))

Bị khóa trước sau + không thấy được ổ khóa :(( :((

Cả nhà ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!
Kế hoạch cuối tuần này thế nào ạ????????????

18h00 ngày CN này em có mặt ở nhà anh để làm dùm anh một chuyện (NT)

langbiang
07-08-2010, 06:47
18h00 ngày CN này em có mặt ở nhà anh để làm dùm anh một chuyện (NT)
For mâm mâm chứ!

barandom
07-08-2010, 17:09
Lang chưa đi ĐD à. Vậy giờ đó em qua nhà, anh nhờ em luôn nha.

langbiang
07-08-2010, 18:41
Lang chưa đi ĐD à. Vậy giờ đó em qua nhà, anh nhờ em luôn nha.
Vì một mớ lý do rất ư hợp lý, kế hoạch start DD delay qua nửa cuối tuần sau anh ạ. Nhà em xa quá nên k giúp anh 1 tay rồi. Cho em gửi lời thăm tất cả nhá! Cuối tuần vui all DTM members

shogun
09-08-2010, 00:37
Cảm ơn buổi cháo hoành tráng của Anh chị rắn cùng cả nhà, chúc mọi người vui khỏe để phượt.

deny
09-08-2010, 01:14
Hôm nay có cháo nhà anh rắn hả bác Shogun ^^,

deny
09-08-2010, 01:15
Cảm ơn anh rắn nhiều, cái điểm cuối Kênh Đông nó dơ thấy ớn hà :D

shogun
10-08-2010, 17:44
Hôm nay có cháo nhà anh rắn hả bác Shogun ^^,
uhm, cháo ngon lắm pác à, ăn là ghiền luôn hihihihih

Nhói
11-08-2010, 11:19
Hô hô... em lại tưởng các bác nấu món cháo... "Rắn" chớ. Món này ngon bổ nhất đấy các bác ạ.

dbquoc
11-08-2010, 12:25
Tuần sau nhà mình có đi đâu không nhỉ. Dạo này trời mưa lội bùn nhiều quá nên bị ngứa chân

titigold
11-08-2010, 23:31
@Quốc: vừa rồi đi ngã ba đông duong vui ko em?? có mưa không?? chắc là ko mưa nên mới muốn đi nữa. hihi.

meocom
12-08-2010, 09:31
Hô hô... em lại tưởng các bác nấu món cháo... "Rắn" chớ. Món này ngon bổ nhất đấy các bác ạ.

"Rắn" để dắt đi chơi, ai lại đem nấu cháo phí phạm thế bạn :T

"Rắn" dắt đi chơi còn được thưởng thức nhiều món ngon, bổ nhất nhất nhất ấy chứ, cháo rắn đã thấm vào đâu .;)

Cảm ơn anh rắn nhiều, cái điểm cuối Kênh Đông nó dơ thấy ớn hà :D

Điểm cuối kênh Đông ở giữa đồng đó bạn. Nó đây

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=29694

barandom
12-08-2010, 11:27
Cái điểm cuối kênh đó có chủ lâu rồi . Bà chủ của nó nè

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=40058

dbquoc
12-08-2010, 13:01
@Titigold: Em chỉ tới Măng đen thui. Không lên ngã ba đông dương. Trời có mưa ma mưa phùn với không khí se se lạnh + sương mù. Mà dù có mưa hay không thì em vẫn đi hehe. Ngứa chân màh. Phải đi cho bớt ngứa

deny
12-08-2010, 13:38
Cái điểm cuối kênh đó có chủ lâu rồi . Bà chủ của nó nè

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=40058

Ôi, sao bà chủ nỡ cho xe ủi, máy xúc, máy cày.. mà giải tỏa điểm cuối rồi, giờ đây nó chỉ còn trong quá khứ, hjc..

Sắp thành 1 con lộ rồi..

deny
12-08-2010, 13:41
Điểm cuối kênh Đông ở giữa đồng đó bạn. Nó đây

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=29694
Dạ, cảm ơn bác mèo, em tìm được điểm "gần cuối" vì điểm cuối theo em là bị xóa xổ rồi ạ.

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_kd_080810/IMG_0981.jpg

Dơ khủng khiếp :D

barandom
13-08-2010, 11:35
8h00 sáng nay Langbiang và 1 bạn đồng hành đã lên đường đi xuyên Đông Dương .

Ngày 1 : SG - Hà Tiên . Sáng mai sẽ qua Campuchia bằng cửa khẩu Xà Xía .

Các ngày khác : tùy tình hình sẽ chọn đường mà đi

Chúc Langbiang và bạn có chuyến đi thành công tốt đẹp .

langbiang
14-08-2010, 01:15
Tks lời hỏi thăm của chị Rắn và chút ân cần của anh Rắn tại hiện trường nha. Đúng 20h20 là bọn em đã đặt chân đến Hà tiên cho chặng đường 360km với chút time bắn phá mắm muối tại cánh đồng ruộng bạt ngàn ở Tri tôn và hồ Tà pạ trên núi. Quả thật có ơn trên phù hộ trong ngày thứ 6 ngày 13. Suýt nữa là chú Hugo Tiền giang ngay trước trạm thu phí cầu Mỹ thuật tuýt còi với sản phẩm 3 in 1: chở hàng quá khổ, chạy lấn tuyến, vượt tốc độ cho phép và nếu hứng chí nó sẽ phán cái in thứ 4 là tao thổi mà mày ... chạy luôn. keke
Hẹn ngày mai vượt biên cho cung đường Hà tiên-Kep-Kampot-Sihanoukville

nthn1989
14-08-2010, 12:56
:gun:gun:gun Hu hu hu anh Rắn ơi, kênh Đông của em xinh đẹp và lãng mạn đến thế mà nhóm PLCN đi về chỉ post được có cái hình kênh tiêu xấu hoắc. Em ứ chịu đâu (NO) . Cảm nhận của nhóm đó về con kênh làm thay đổi diện mạo của cả một vùng Tây Bắc Sàigòn chỉ có vậy thôi, chán thật .

Em thấy nhà mình có quá đủ hình kênh Đông mà, thiếu gì em kiếm thêm cho. Anh, anh Meocom , EmHn và mọi người lập topic mới để tắm rửa kênh Đông cho nó đở tủi đi anh .

barandom
14-08-2010, 16:13
:gun:gun:gun Hu hu hu anh Rắn ơi, kênh Đông của em xinh đẹp và lãng mạn đến thế mà nhóm PLCN đi về chỉ post được có cái hình kênh tiêu xấu hoắc. Em ứ chịu đâu (NO) . Cảm nhận của nhóm đó về con kênh làm thay đổi diện mạo của cả một vùng Tây Bắc Sàigòn chỉ có vậy thôi, chán thật .

Em thấy nhà mình có quá đủ hình kênh Đông mà, thiếu gì em kiếm thêm cho. Anh, anh Meocom , EmHn và mọi người lập topic mới để tắm rửa kênh Đông cho nó đở tủi đi anh .

Yên tâm đi em, sẽ có thôi. Kênh Đông đẹp và thơ mộng, lại là nguồn sống cho bao cánh đồng, không thể chịu "hàm oan" như thế được. :)

kongfuson
16-08-2010, 10:22
Em Rùa sao rồi ? Hê hê có nhiều "game" chơi dành cho e (chứ ko riêng gì xe). Nhưng đầu tiên là phải làm chầu cafe đã thông tư tưởng. Contact me : 0908866281 :D

@ emHN và Quoc: click vào trang này. http://www.mediafire.com/ Chọn "upload to mediafire". Nếu nén các hình "ông lão gãy đàn" thành 1 file zip thì tốt. Nếu ko nén đc thì cứ chọn 1 hình nào thể hiện rõ "ông lão" và cái "cầu ao" rồi upload lên đó. Sau đó PM cho anh đường link để anh vào download về. Thanks 2 người trước nha.;)

titigold
19-08-2010, 09:30
Tình hình về biển đông nè cả nhà ơi.

http://www.bbc.co.uk/vietnamese/world/2010/08/100818_us_china_sea.shtml

kongfuson
19-08-2010, 11:58
Trời mưa, u ám, chán quá. Up hình lên chơi.

muoimuoi
20-08-2010, 02:18
Up hình xong đã hết u ám chưa anh :D

kongfuson
20-08-2010, 11:09
Trời ơi, MM đừng nhắc. Up hình xong mưa tầm tã, chán như con gián.:D

Mắt MM đã hết chưa ? Chừng nào lại có thể tung tăng vi vu gieo rắc chiến tranh đây ?:))

barandom
20-08-2010, 14:03
Trời ơi, MM đừng nhắc. Up hình xong mưa tầm tã, chán như con gián.:D

:))

Hehe mưa tầm tả mới có lươn chứ .

kongfuson
20-08-2010, 20:25
Trời mưa mà lấy đống lươn này làm lẩu, ăn ngon phải biết.

muoimuoi
21-08-2010, 00:55
Mắt MM đã hết chưa ? Chừng nào lại có thể tung tăng vi vu gieo rắc chiến tranh đây ?:))

Tks anh nha. Sau 3 ngày làm đúng lời Bác Sỹ mắt em khỏe rồi. Đã tung tăng lại được rồi. hè hè (c)

Còn chuyện kia khi nào có hứng em sẽ làm :))

hiden
21-08-2010, 09:55
Làm thế nào để MM có hứng ?(NT)

titigold
21-08-2010, 10:57
@hiden: cái đó tùy thuộc vào idol của MM. hahahha

muoimuoi
21-08-2010, 11:12
Làm thế nào để MM có hứng ?(NT)

@hiden: cái đó tùy thuộc vào idol của MM. hahahha

@ titigold nói chuẩn không cần chỉnh đó ;)
@ hiden: khi nào anh rảnh em mời anh cà phê nhé (NT)

chaubaogia
22-08-2010, 13:30
Hi, chào cả nhà DTM nhân dịp sinh nhật Phuot:)). Chúc cả nhà đều trẻ, phẻ, đi phuot vui vẻ, không bị ghẻ :)):))

titigold
23-08-2010, 11:08
@ anh CBG chậm rồi. Bị ghẻ rồi mới chúc là sao???

Hẹn gặp anh giữa Xì gòn mùa mưa nhá.

meocom
23-08-2010, 16:22
Hôm nay đọc Mật mã Tây Tạng của Hà Mã gặp câu này vui vui nên post cho cả nhà xem:

"...Thì ra, đây là một đoàn du lịch tự phát quen nhau trên mạng rồi tự tổ chức lấy, hoặc cũng có thể nói là một nhóm mạo hiểm tự túc toàn bộ kinh phí, tự xưng là “dân phượt”,...". Hóa ra dịch giả Lục Hương cũng dùng từ "phượt" trong bản dịch của mình. :)

barandom
25-08-2010, 06:35
@meocom: Dạo này bác lặn mất tăm thế. Hôm nào rảnh hay ở CC thì ới một tiếng, mình (beer) (beer) nhá.

kongfuson
25-08-2010, 17:18
Lại có dịp vi vu, sướng thật

muoimuoi
25-08-2010, 18:47
Lại có dịp vi vu, sướng thật

Em hiểu đúng không anh: anh lại có dịp vi vu, anh lại sướng :D

kongfuson
26-08-2010, 08:59
Hê hê anh lại đc vi vu với nhà mình đó mà. Tháng 7 là tháng ăn trai. Chúc các chị em nhà ĐTM có 1 tháng ăn trai thật là thỏa thích.=))

titigold
26-08-2010, 15:11
Từ chối người khác thiệt là đau lòng. huhuhuhu. Ước gì mình chọn được cả 2.

muoimuoi
26-08-2010, 15:20
Đi nhậu Hà ơi (beer)

titigold
26-08-2010, 16:22
Chiều thứ 7 nhớ đi nhậu nha

dbquoc
26-08-2010, 16:41
Từ chối người khác thiệt là đau lòng. huhuhuhu. Ước gì mình chọn được cả 2.
Chọn "chai" hả chị (^_^)

muoimuoi
27-08-2010, 22:42
Chiều thứ 7 nhớ đi nhậu nha

Ừa, chiều thứ 7 nhậu hén ;)

kongfuson
30-08-2010, 17:03
muoimuoi và titi nhậu say òi, bỏ nhà vắng tanh.

muoimuoi
30-08-2010, 20:29
Anh ơi, nhậu chưa say, vẫn còn canh nhà được :D

barandom
31-08-2010, 09:10
Anh ơi, nhậu chưa say, vẫn còn canh nhà được :D

MM và Titigold tuy say nhưng vẫn canh nhà bằng ý chí =))

Sử dụng hết mấy năm vậy tụi em? .

kongfuson
31-08-2010, 10:16
Ko cần dùng ý chí đâu aRắn. Thấy có ai chui vô nhà là MM đòi đốt nhà. Thế là đối phương sợ wá tự chạy ra :))

muoimuoi
31-08-2010, 12:15
MM và Titigold tuy say nhưng vẫn canh nhà bằng ý chí =))

Sử dụng hết mấy năm vậy tụi em? .

Anh Rắn ơi, chắc sử dụng hết số năm tích lũy rồi reset lại mới đủ quá :P

Ko cần dùng ý chí đâu aRắn. Thấy có ai chui vô nhà là MM đòi đốt nhà. Thế là đối phương sợ wá tự chạy ra :))

Chài ơi, em đâu có như anh nói đâu :( Em hiền thấy mồ. Lâu lâu chí chóe tý cho nó vui nhà vui cửa thui mà :D

EmHN
31-08-2010, 14:52
Mèn ui, dụ dỗ hoài mà hổng có xế nào rảnh đi ĐN hết trơn. Em gà mờ mà hổng có lờ đờ thì làm sao bây giờ?

muoimuoi
01-09-2010, 00:18
Mèn ui, dụ dỗ hoài mà hổng có xế nào rảnh đi ĐN hết trơn. Em gà mờ mà hổng có lờ đờ thì làm sao bây giờ?

Chị ơi, ngoài Đà Nẵng có anh CBG. Chị cứ đu bám theo ảnh là ok hết :D

barandom
01-09-2010, 07:10
MM lại nôn đi chơi không chịu đi ngủ nữa rồi :(

Nhói
01-09-2010, 08:10
Bác Rắn ơi, hình hài hôm chủ nhật khi nào có vậy bác?

barandom
01-09-2010, 08:48
Bác Rắn ơi, hình hài hôm chủ nhật khi nào có vậy bác?

CN 5/9 qua nhà anh sớm đi , tranh thủ chép hình trước khi tập họp đủ mọi người

shogun
01-09-2010, 10:13
Chúc cả nhà có những ngày nghỉ lể thật vui vẽ, chúc tí tí vàng & MM nhậu say béc nhòe luôn (c) (c) (c)!

Còi
01-09-2010, 11:30
Hic hic hic, gấp gấp gấp. Đang cần thêm một bạn nữa cho chuyến đi Tri Tôn - Tịnh Biên - Trà Sư vào sáng ngày mai ạ. Chương trình đi có ghé nhà của ông nhà văn Nam Bộ. Hiện đã có 3 xe, 3 xế, 2 ôm. Cần thêm 1 bạn cho xe kia không phải đi một mình. Có bác nào không???!!!!

BM
01-09-2010, 11:33
Chúc anh chị Barandom cùng tất cả anh chị em trong DTM một kỳ nghỉ 2/9 vui vẻ!

titigold
01-09-2010, 11:43
Tks anh BM nha, chúc anh và gia đình 1 kỳ nghỉ vui vẻ và nhiều hạnh phúc.

barandom
01-09-2010, 12:40
Chúc anh chị Barandom cùng tất cả anh chị em trong DTM một kỳ nghỉ 2/9 vui vẻ!

Cám ơn anh nhiều nhe. Lễ này anh có đi độp ở đâu không?

meocom
01-09-2010, 12:40
Chúc nhà mình và các nhà hàng xóm nghỉ lễ vui vẻ, vi vu thoải mái.

@ Barandom: anh không đi đâu dịp này sao mà hẹn gặp mọi người vào sáng ngày 05/9 (hay anh đi sớm từ tháng 8 nên hôm đó đã về đến nhà ;) ).

barandom
01-09-2010, 12:45
Chúc nhà mình và các nhà hàng xóm nghỉ lễ vui vẻ, vi vu thoải mái.

@ Barandom: anh không đi đâu dịp này sao mà hẹn gặp mọi người vào sáng ngày 05/9 (hay anh đi sớm từ tháng 8 nên hôm đó đã về đến nhà ;) ).

Hehe lễ này em tu ạ, 5/9 mới đi (đi về trong ngày), anh có đi thì qua đi chung đi . Đi đâu thì không biết chỉ biết là có đi thôi ;) .

@Titigold : chiều hôm qua trốn ở đâu ? :T :T :T hay là em xỉn nên đi kiếm chỗ ngủ =))

meocom
01-09-2010, 13:01
Đi đâu thì không biết chỉ biết là có đi thôi.

Hi hi. Anh Ba làm tui nhớ câu "Đi đâu không biết hàng đầu cứ đi" của bác Dudi, một lão làng nhà Phượt quá. (c)

barandom
01-09-2010, 13:05
Hi hi. Anh Ba làm tui nhớ câu "Đi đâu không biết hàng đầu cứ đi" của bác Dudi, một lão làng nhà Phượt quá. (c)

Biết thì biết, nhưng mà tui hổng có làm được . Toàn là đi chốt đoàn không hè :( làm gì được đi đầu (lâu lâu có được khoảng 10' khi sắp vào ngã rẽ đường mới)

titigold
01-09-2010, 13:17
@ Anh Rắn đoán trúng rùi nhưng mà bị xỉn nắng chứ không xỉn bia. Đã vậy trên đường đi về nhà còn bị xe cán qua chân, giờ chân bầm tím luôn. hic hic, phải nói nó xui ơi là xui.

muoimuoi
01-09-2010, 13:21
MM lại nôn đi chơi không chịu đi ngủ nữa rồi :(

Anh ơi, dạo nì em cứ hay bị mất ngủ _._!

nthn1989
02-09-2010, 08:34
ĐTM lúc này chuyển sang nhậu , không Phượt nữa à? (NO). Sao không làm 2 thứ cùng 1 lúc : chiều T7 ra đê sông Saigon nhậu đi (beer)

kongfuson
04-09-2010, 01:22
Ai nói ko phượt +nhậu. 2/9 trở lại ĐTM. Hix ghé vô Tràm Chim. Uống vài ly xây chừng rồi nghe: " a tình nghĩa cho chú e vô tới trạm A cũng bị đuổi ngược lại. Lúc này mà a hết tình nghĩa là chú e phải ở lại Tràm Chim đó. Thôi ngồi đây nhậu với a đi"... Ặc ặc:shrug:

Về cổng sau Gáo Giồng đc training = 1 trận mưa tơi tả trên đường sình. Đi đc 2/3 lại gặp đoạn cuối đang bị đắp đất hết đi. Loai hoay 1 hồi lại có 3 chú bé (đứa lớn nhất chỉ mới 11 tuổi) đưa đò sang đê bên kia đi típ. Vô tình "lụm" cả cái xã Gáo Giồng.

Chiều về lại đc lang thang trên ngã 6. Ôi sao mà ko mún về. Về tới BC lại đc xem màn pháo hoa hoành tráng ở Tân Túc. Thiệt là 1 ngày may mắn.

Chúc cả nhà dzui dzẻ.:D

kongfuson
05-09-2010, 02:24
Củ kiệu ở Tràm Chim

Sen trắng

kongfuson
05-09-2010, 02:28
Cổng sau KDL Gáo Giồng đang đắp đất làm đan phải sang bờ bên kia đi típ

Ô kìa heo tai xanh đã thành tai vàng:))

Pháo hoa đêm 2/9 ở Tân Túc

meocom
06-09-2010, 15:09
Hôm qua vô tình bắt gặp bác Barandom và các bạn nhà ĐTM ở Bình Mỹ. Lần này bác đi đầu rõ ràng nhé. (c)

Trời đã xế chiều, tớ chạy hướng ngược lại và cũng đang vội nên chỉ thoáng thấy bác mà không kịp chào, chịu phạt sau nhé. (Một bữa nhậu cháo lươn môn được không? (NT) )

barandom
06-09-2010, 16:51
Trời đã xế chiều, tớ chạy hướng ngược lại và cũng đang vội nên chỉ thoáng thấy bác mà không kịp chào, chịu phạt sau nhé. (Một bữa nhậu cháo lươn môn được không? (NT) )

Hehe mừng quá, đở tốn bánh xèo mà còn được ăn cháo môn lươn (c)

titigold
07-09-2010, 10:17
Anh Rắn ui, off share hình đi nha. Lâu lắm rồi không có off.

Tam
07-09-2010, 13:44
Thể theo yêu cầu của Titigold, thay mặt cho anh chị Rắn, Thủ quỹ thông báo đến các bạn buổi off share hình các chuyến đi gần đây và nhậu nhẹt (beer), í quên, chữ chị Rắn dùng là "ăn uống", vào ngày thứ năm 09/10/2010 lúc 19:00 (07 giờ tối) tại nhà anh chị Rắn.

Thực đơn gồm 02 options: cháo bò hoặc cháo gà.

Bạn nào tham dự thì đăng ký tại đây và biểu quyết chọn món để chị Rắn tiện việc ra tay nhé, hạn chót là ngày mai (chấp nhận đăng ký giùm, hehe).

Các bạn thông báo giùm đến các mem không online luôn nhé:L

barandom
07-09-2010, 15:06
@Tam : Không thấy thu tiền - anh đăng ký một vé hehe ;) :LL

@Meocom : ông đến dự thì mang theo nồi cháo môn lươn luôn nhé .:))

Tam
07-09-2010, 15:30
@ Anh Rắn: Thủ quỹ níu áo sau.

Cập nhật danh sách (theo thông tin từ Thông tấn xã):

1+2: Anh Chị Rắn
3. Tâm
4. Hà
5. Mới
6. Rùa
7. Chí
8. Dâu
9....