PDA

View Full Version : Đồng Tháp Mười nhỏ to tâm sự - Phần 2

Pages : 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9

2LúaMiềnTây
19-04-2010, 20:23
Trời, vậy mà tưởng chỉ có Lang với Còi...hổng có hơi Còi thì Lang "xài" đibui1minh cũng được vậy?

langbiang
20-04-2010, 05:27
@anh Lengkeng: Dibui nó kẹt việc gia đình rồi. 99% là em đi 1 mình. Hôm nay làm thủ tục chuyển tên người booking các service bọn em đã book để qua đó người ta còn biết em. Nếu vậy thì em sẽ là số ít người của họ phượt leo được Kinabalu dịp 30.4. Hết vụ leo Apachai 2 ngày liên tiếp 2 mốc 0 lần nào, tháng vừa rồi vụ CYS kinh dị trong 3 ngày, nay lại Kina ... 1 mình. Khoái khoái ... :) :)

@2lua: khoái gái xinh lắm mà hổng dám nói. Malay và Indo là nước Hồi giáo mà có làm cái gì đó quá trớn, lỡ bị công an tôn giáo chụp cổ là tiêu đời. Sợ nhất là bị quánh vài hèo. Mông em đang chuẩn như thế này =)) Không thì chuyển qua option 2: trai dẻo dai để cùng leo trèo và sử dụng thành thạo máy ảnh DSRL là cũng rất oke

Còi đi theo plan riêng. Không thích leo núi (đợt này Lang đi toàn leo núi các kiểu), cực lắm nên không khoái. Tóm lại là Còi không thích ... cực khoái :)) Hơn nữa bây giờ mà book vé chỉ có chết.

Còi
20-04-2010, 11:20
@anh Lengkeng: Dibui nó kẹt việc gia đình rồi. 99% là em đi 1 mình. Hôm nay làm thủ tục chuyển tên người booking các service bọn em đã book để qua đó người ta còn biết em. Nếu vậy thì em sẽ là số ít người của họ phượt leo được Kinabalu dịp 30.4. Hết vụ leo Apachai 2 ngày liên tiếp 2 mốc 0 lần nào, tháng vừa rồi vụ CYS kinh dị trong 3 ngày, nay lại Kina ... 1 mình. Khoái khoái ... :) :)

@2lua: khoái gái xinh lắm mà hổng dám nói. Malay và Indo là nước Hồi giáo mà có làm cái gì đó quá trớn, lỡ bị công an tôn giáo chụp cổ là tiêu đời. Sợ nhất là bị quánh vài hèo. Mông em đang chuẩn như thế này =)) Không thì chuyển qua option 2: trai dẻo dai để cùng leo trèo và sử dụng thành thạo máy ảnh DSRL là cũng rất oke

Còi đi theo plan riêng. Không thích leo núi (đợt này Lang đi toàn leo núi các kiểu), cực lắm nên không khoái. Tóm lại là Còi không thích ... cực khoái :)) Hơn nữa bây giờ mà book vé chỉ có chết.

Nói túm lại, anh cứ đi về đi rồi hãy tiếp tục nói. Tui thấy anh nói nhiều quá đấy. Bô lô ba la lên rồi cuối cùng thành độc thoại cũng chả hay ho gì đâu. Ông bà ta có câu " Chửa đỗ ông Nghè đã đe hàng Tổng" có thể được áp dụng cho một số người trong đây rồi đấy nhé.

langbiang
20-04-2010, 12:09
Cứ nói leo núi là Còi sao sao ấy nhỉ! Thôi k báo cáo tình hình nữa :(

polobala
20-04-2010, 13:46
Bô lô ba la

chị Còi kiu e gì đó:D

barandom
20-04-2010, 17:02
chị Còi kiu e gì đó:D

Chắc là Còi đang tuyển xế đó, em đăng ký đi .

anhtuanlvn
20-04-2010, 21:39
Sao vậy anh? Em Còi của anh lại bận việc rồi àh?
Tội nghiệp anh nếu phải đi 1 mình. Nhưng túm lại là anh cần gì? Trai, gái, đàn ông hay đàn bà...?

Ý anh lang là "chay mặn đều dùng được" đó mà.=)):Dam
Câu này chỉ có nhóm xv hiểu(NT)(NT)

meocom
21-04-2010, 12:34
Lâu quá không vào P, thấy các bạn đi mà ham.

Anh Ba ơi, nghỉ tuần này và tuần sau đến mấy ngày, anh có kế hoạch gì không? Có đi lại hải đăng Thới Thuận không? Có thì cho tớ hay với nhé. Lần này làm xế được, anh Ba khỏi lo ;)

muoimuoi
22-04-2010, 03:12
Ý anh lang là "chay mặn đều dùng được" đó mà.=)):Dam
Câu này chỉ có nhóm xv hiểu(NT)(NT)

Anh gì gì ơi, câu này em ko có xuyên con vịt cũng hiểu đó nhé ;)

muoimuoi
22-04-2010, 03:32

àh, anh lại nhắc vụ leo APACHAI 2 ngày liên tục hả anh. Anh lỡ nhắc thì em cũng nhắc lại luôn.

Hình như anh không có 1 chút ăn năn, hay ray rứt lương tâm về cái thành tích này thì phải. Đi thì anh ko đi theo đoàn, thích thì phi, thích thì dừng. Anh có biết trong khi anh phi đến Apachai trước, ăn ngủ chơi đùa trước, thì tụi em phải chậm lịch trình 1 ngày chạy tới tạy lui tìm xem anh có té vực, trôi sông hay ngủm ở 1 góc nào đó rồi không??? Tối đó trời thì mưa, không liên lạc được, không biết anh đang ở đâu, các thành viên còn lại cả đêm ngủ không được, cứ khóc thầm lo lắng cho anh? Anh vắt tay lên cổ mà suy nghĩ lại cái thành tích đáng tự hào mà anh hô hào là Khoái khoái đi nhé...

lengkeng1minh
22-04-2010, 19:34
"Có người khóc thầm" cho tên Lang này! Tên này may mắn dử vậy ta?

langbiang
22-04-2010, 20:27
àh, anh lại nhắc vụ leo APACHAI 2 ngày liên tục hả anh. Anh lỡ nhắc thì em cũng nhắc lại luôn.

Hình như anh không có 1 chút ăn năn, hay ray rứt lương tâm về cái thành tích này thì phải. Đi thì anh ko đi theo đoàn, thích thì phi, thích thì dừng. Anh có biết trong khi anh phi đến Apachai trước, ăn ngủ chơi đùa trước, thì tụi em phải chậm lịch trình 1 ngày chạy tới tạy lui tìm xem anh có té vực, trôi sông hay ngủm ở 1 góc nào đó rồi không??? Tối đó trời thì mưa, không liên lạc được, không biết anh đang ở đâu, các thành viên còn lại cả đêm ngủ không được, cứ khóc thầm lo lắng cho anh? Anh vắt tay lên cổ mà suy nghĩ lại cái thành tích đáng tự hào mà anh hô hào là Khoái khoái đi nhé...
Căng thẳng dữ. Đã có người suy nghĩ giống em nên ghét cay ghét đắng anh. Tóm lại là sự cố mà cưng, anh ăn đậu phộng đường cùng đồng bọn mà, bọn anh cũng lo chứ đâu phải chỉ có mình em lo. Nhiều lúc nghĩ lại đó lại là kỷ niệm đáng nhớ đó! Cho anh chút bay bổng tí để còn hứng thú 1 mình lang thang ngày mơi nữa. hà hà

"Có người khóc thầm" cho tên Lang này! Tên này may mắn dử vậy ta?
Khóc cho em gì anh Keng. Chính em khóc lóc than thở suốt chuyến đi để ... kiếm tài xế thì có :)) :))

codai
23-04-2010, 08:45
Nhóm Conđảo của Triệu Nhân đã đến Condao Sáng nay rồi, và bây giờ đang đi thuyền đổ quân xuống Hòn Cau rồi. Codai có gởi một đồng chí của CD theo nhóm của Triệu Nhân.

barandom
23-04-2010, 09:43
Nhóm Conđảo của Triệu Nhân đã đến Condao Sáng nay rồi, và bây giờ đang đi thuyền đổ quân xuống Hòn Cau rồi. Codai có gởi một đồng chí của CD theo nhóm của Triệu Nhân.

Codai vẫn mê chàng nào ở Côn Đảo à :LL . Về đi Phượt thôi em ơi .

codai
24-04-2010, 18:13
Ấy chết chết, không hề mê anh nào nha, chỉ có chị nào thì được hahahahahahh. Phượt Condao cũng tốt chán

2LúaMiềnTây
24-04-2010, 20:28
Codai cũng vui tính quá he, hehehe.
Chị ơi khi nào về pm cho em nhe, em còn dành 1 cái khăn Hà Giang tặng chị đó.

EmHN
24-04-2010, 23:12
Nhà mình có ai đi Festival TRái Cây hông vậy?
Hôm qua em đi BT, tạt ngang xem sao. Cũng làm được vài phát ở cái bản đồ đẹp cực!
Nhưng em lại vọt sớm, cũng bởi thấy giống hội hoa Hà Nội.
Đúng là xem hội, người đông ơi là đông.
Bát nháo, rác rưởi vứt bừa bãi (em uống hết bịch Pepsi mà đi từ đầu chợ đến cuối chợ vẫn không thấy 1 cái thùng rác nào. BTC quên chăng?). Buồn nhất là chuyện trộm trái cây. Có cô nàng chen vô chụp 1 tấm xong tiện tay lượm luôn mấy trái chôm chôm trên bản đồ. Em xách dép tránh xa chiếc xuồng trái cây luôn mà vẫn nghe sau lưng rằng: Trời ơi trời, người canh bên đây, người gác bên kia mà vẫn mất tiêu trái xoài.
Hix

2LúaMiềnTây
25-04-2010, 08:05
Có tên Tù Côn Đảo đi hôm bữa khai mạc đó, chắc bữa đó còn hỗn loạn hơn.
Xem trực tiếp trên TV thấy người đông ơi là đông, mà ở những lễ hội như vậy thì chuyện xảy ra như EmHN kể là chuyện quá bình thường, thậm chí có những chuyện còn động trời hơn. Có khi không mất trái cây mà mất luôn cả xe máy, tiền bạc, điện thoại di động và cả...nón bảo hiểm.

titigold
25-04-2010, 19:30
Hello cả nhả, em đã trả về sau 1 tuần vi vu miền Trung. Tuần này nhà mình off cái nhẩy

Triệu Nhân
26-04-2010, 16:49
Thân mời các bác vào lúc 18g ngày thứ 4 ( 28/4/2010), các bác nhóm ĐTM, tất cả các nhóm đi Côn đảo ( 25/3, 22/4, 2/9 sắp tới) và bạn bè gần xa có mặt tại công viên 30.4 ( cafe bệt) dùng ly nước thân mật với Nhân Côn Đảo. Lý do : mình sẽ ra Côn Đảo công tác trở lại từ ngày 1.5.2010
Thân mời! em mới nhận thông báo vì gấp quá nên mong các bác thông cảm cho em!

barandom
26-04-2010, 17:07
Thân mời các bác vào lúc 18g ngày thứ 4 ( 28/4/2010), các bác nhóm ĐTM, tất cả các nhóm đi Côn đảo ( 25/3, 22/4, 2/9 sắp tới) và bạn bè gần xa có mặt tại công viên 30.4 ( cafe bệt) dùng ly nước thân mật với Nhân Côn Đảo. Lý do : mình sẽ ra Côn Đảo công tác trở lại từ ngày 1.5.2010

Trời đất !

chú mày làm gì mà bị nhốt lại vậy :LL

Triệu Nhân
26-04-2010, 17:53
Trời đất !

chú mày làm gì mà bị nhốt lại vậy :LL
hihi, vâng em cũng không ngờ là nhanh như vậy bác à, mà anh ơi ra đó có Cỏ Dại ngoài đó anh à, không thể chờ lâu hơn ,.....hahahaha.

codai
26-04-2010, 18:06
Hôm nào Nhân Côn Đảo ra Condao, cd dẫn đi cafe nhé :),cám ơn Nhân hôm rồi nha, chuyến rồi chẳng gặp nhau được nhiều để cafe cà pháo gì cả

EmHN
26-04-2010, 18:09
Hôm nay em xin chân thành cảm ơn anh xế dễ thương hôm qua đã đưa em đến nơi về đến chốn và chở trong suốt cả hành trình dù mồ hôi rơi như suối í và đã chia sẻ những bí kíp.
Thanh kiu nhiều nhiều ạ!!!

Triệu Nhân
26-04-2010, 18:54
Hôm nào Nhân Côn Đảo ra Condao, cd dẫn đi cafe nhé :),cám ơn Nhân hôm rồi nha, chuyến rồi chẳng gặp nhau được nhiều để cafe cà pháo gì cả
Không lấy tiền, sẽ tính lời,...vâng ra cdao chi em minh se đi uống cafe, chị còn thiếu em chầu kem hahaha....
Em Hn thứ 5 ra nhen chị, chắc cũng ít có cơ hội gặp lại em hihi....

muoimuoi
26-04-2010, 22:42

Hic hic...., Nhân àh @@, tiếc quá :(, MM lại lỡ hẹn với Nhân lần này nữa rồi. Hok ra bệt chia tay với Nhân được rồi, Nhân ra Côn Đảo làm việc vui nhé.

lengkeng1minh
27-04-2010, 08:44
L.K vừa hoàn thành cung đường Tây Trường Sơn, đường tuyệt đẹp, rừng nguyên sinh.

https://i944.photobucket.com/albums/ad282/lengkeng2minh/duongsatrangcua/DSC08401.jpg

https://i944.photobucket.com/albums/ad282/lengkeng2minh/duongsatrangcua/DSC08472.jpg

https://i944.photobucket.com/albums/ad282/lengkeng2minh/duongsatrangcua/DSC08586.jpg

https://i944.photobucket.com/albums/ad282/lengkeng2minh/duongsatrangcua/DSC08731.jpg

https://i944.photobucket.com/albums/ad282/lengkeng2minh/duongsatrangcua/DSC08779.jpg

titigold
27-04-2010, 09:14
Thứ 4 này ra chia tay chia chân với bạn Nhân vậy.

2LúaMiềnTây
27-04-2010, 09:30

Chúc em gặp nhiều may mắn. Hẹn gặp lại tại Côn Đảo.

lengkeng1minh
27-04-2010, 09:40
Thứ tư anh sẻ ra đòi nợ Nhân đấy! Nhớ cục đá biển cho Dâu Tây và.... cái kia( nói nhỏ kẻo em bị dí vì cái kia). Thế là tour CĐ chấm dứt rồi sao?

EmHN
27-04-2010, 14:14
Thân mời các bác vào lúc 18g ngày thứ 4 ( 28/4/2010), các bác nhóm ĐTM, tất cả các nhóm đi Côn đảo ( 25/3, 22/4, 2/9 sắp tới) và bạn bè gần xa có mặt tại công viên 30.4

Em Hn thứ 5 ra nhen chị

Em thích cỏ dại rồi nên bỏ chị lại pk em?
Chuyện chị em mình chỉ thế thôi sao?
mà ngày nào đúng chị em mình chia tay nhau?

codai
27-04-2010, 15:36
Ra Condao huh EmHn? ngoài này có bia ôm nữa đó nhé :)

chaubaogia
27-04-2010, 20:46

Lâu lâu nhớ vượt ngục trở về đi phượt nha Triệu Nhân

Triệu Nhân
28-04-2010, 09:45
Lâu lâu nhớ vượt ngục trở về đi phượt nha Triệu Nhân
Vượt chứ anh, thế nào cũng vượt ngục trôi về hướng Đồng Tháp Mười nhà ta hà....

EmHN
28-04-2010, 12:11
Ra Condao huh EmHn? ngoài này có bia ôm nữa đó nhé :)

Em hổng thích bia ôm, em thích Sinh tố ôm à chị ơi
Mà cafe (sinh tố, bia) ôm có đẹp hông chị? Đẹp hơn ôm của chị em mới chịu. hehe
Chưa mùa lũ mà sao chị trôi ra đảo hồi nào vậy chị?
Cầu trời lũ Sài Gòn cuốn trôi em ra ngoải chơi vài tuần rồi trôi ngược trở vô!!!

codai
28-04-2010, 18:16
Bảo đảm sao bằng cd được huh em ? cd đi bằng tàu đạp vịt ra tới condao mà :)

barandom
28-04-2010, 22:05
Nhà ĐTM lại mở rộng căn cứ tới tận Côn Đảo rồi. :)) Đại sứ Triệu Nhân nhớ chuẩn bị hậu cứ tốt cho nhà mình nha. Có dịp về SG nhớ thông báo cho mọi người biết mà gặp gỡ đó. Còn nếu mọi người ra CĐ thì "chúa đảo" dắt đi chơi hén.

Chúc em vạn sự an lành, thăng tiến trong công việc. Mong sớm ngày gặp lại em.

chaubaogia
28-04-2010, 23:07
Nhà ĐTM lại mở rộng căn cứ tới tận Côn Đảo rồi. :)) Đại sứ Triệu Nhân nhớ chuẩn bị hậu cứ tốt cho nhà mình nha. Có dịp về SG nhớ thông báo cho mọi người biết mà gặp gỡ đó. Còn nếu mọi người ra CĐ thì "chúa đảo" dắt đi chơi hén.

Nhà mình có mặt Bắc Trung Nam, giờ lại thêm biển đảo nữa(c)

kongfuson
29-04-2010, 00:26
Trời đất giờ này chui vô đây mới biết Triệu Nhân lại đi Côn Đảo. Chúc Nhân thuận buồm xuôi gió

titigold
29-04-2010, 10:29

Nghe anh Rắn nói mà thèm. hihi. anh Nhanchauchau, anh Chaubaogia va Tù Côn Đảo xây căn cứ cho vững nha, bão DTM qua có khi lung lay luôn áh. hihi.

2LúaMiềnTây
29-04-2010, 11:22
Mình dự định về Đồng Tháp xây căn cứ luôn, về nhà kỳ này má bắt ở dưới này cưới dzợ rồi nối nghiệp đi dạy của má luôn rồi. Chuẩn bị lên Sài Gòn dọn đồ về và chia tay mọi người, chắc là cuối tháng 5 này mình lên. Lại phải xa mọi người rồi. Huhu buồn quá đi...:(

barandom
29-04-2010, 11:41
Nghe anh Rắn nói mà thèm. hihi. anh Nhanchauchau, anh Chaubaogia va Tù Côn Đảo xây căn cứ cho vững nha, bão DTM qua có khi lung lay luôn áh. hihi.

Mình dự định về Đồng Tháp xây căn cứ luôn, về nhà kỳ này má bắt ở dưới này cưới dzợ rồi nối nghiệp đi dạy của má luôn rồi. Chuẩn bị lên Sài Gòn dọn đồ về và chia tay mọi người, chắc là cuối tháng 5 này mình lên. Lại phải xa mọi người rồi. Huhu buồn quá đi...:(

Thêm 1 tên đi xây căn cứ nữa nè . Lại thiếu thêm 1 "thằng" còn lại toàn là "con" không hè .:(

@Lúa : em lên trước 1 tuần đi , khoảng 21-22/05 , ĐTM sẽ dắt em đi Tiền Giang đãi em một chầu "sầu riêng" trước khi em về quê . Dự định 23/5 đi

nhanchauchau
29-04-2010, 11:56
Chúc nhà mình nghỉ lễ tưng bừng nhé!

titigold
29-04-2010, 12:32
Trước 1 tuần đi anh, ngày 21/5 em di Beijing rồi. hic hic

chaubaogia
29-04-2010, 13:08

Vậy là hết boy luôn rồi hả?

kongfuson
29-04-2010, 14:02

Ặc cái này gọi là đã hẻo nay lại càng hẻo hơn. Kiểu này chị em nhà ĐTM sẽ ngày càng nam tính hơn nữa. Ặc ặc:))

2LúaMiềnTây
29-04-2010, 14:43
Ặc cái này gọi là đã hẻo nay lại càng hẻo hơn. Kiểu này chị em nhà ĐTM sẽ ngày càng nam tính hơn nữa. Ặc ặc:))

Kỳ này để anh Rắn làm thủ lĩnh cho tất cả chị em phụ nữ trong nhóm ĐTM...hihihi

muoimuoi
29-04-2010, 15:52
Thêm 1 tên đi xây căn cứ nữa nè . Lại thiếu thêm 1 "thằng" còn lại toàn là "con" không hè .:(

@Lúa : em lên trước 1 tuần đi , khoảng 21-22/05 , ĐTM sẽ dắt em đi Tiền Giang đãi em một chầu "sầu riêng" trước khi em về quê . Dự định 23/5 đi

Anh Rắn ơi, sớm hơn 1 tuần đi anh. Lúc đó 2 con thiên nga đi BK mất tiêu òi.

Trình Ký
29-04-2010, 16:15
Anh Rắn ui khi nào đi TG nhớ cho em bám càng nha.

barandom
29-04-2010, 16:24
Trước 1 tuần đi anh, ngày 21/5 em di Beijing rồi. hic hic

Anh Rắn ơi, sớm hơn 1 tuần đi anh. Lúc đó 2 con thiên nga đi BK mất tiêu òi.

Nếu muốn đi 16/5 thì tụi em phải năn nỉ Lúa lên SG sớm thôi :LL . Lúa ơi để tới cuối tháng sợ hết sầu riêng.

Anh Rắn ui khi nào đi TG nhớ cho em bám càng nha.

Hehe bắt tên này bù vào chỗ của Lúa nha . :)

muoimuoi
29-04-2010, 16:47
Hehe bắt tên này bù vào chỗ của Lúa nha . :)

Hì hì, vậy là có thêm 1 nam đi chung. Anh coi chừng bị ăn hiếp nhen ;)

Triệu Nhân
02-05-2010, 20:47
Sao ĐTM nhà mình lần lượt túa ra mọi nơi vậy ta,....chiều này có gặp chị Cỏ dại hai chi em nói vài câu với nhau, chị ấy còn ở đây nữa tháng nữa, công nhận trái đất tròn thật. đề nghị nhóm ĐTM đổi tân thành nhóm " Đồng Nữ " đi,....cho MSS Rắn Chúa lãnh đạo,...hehehe em đang ở Côn đảo, dù xa nhưng lên đây thấy gần gủi với mọi người quá, em posh hình trên imageshack mà không được, bị chặn rồi, bực cả mình xưa giờ trình độ vi tính mình có hạn mà kiểu này thì tiêu, anh chi có cách posh khác chỉ em từng bước nhen, ngày mai lại internet chổ khác xem coi được không, anh chi nào có cái laptop nào muốn để lại thì alo em nhen ( 0906.62.61.68) cũng đang nhờ một người bạn tìm mua giùm!

cátbiển
03-05-2010, 10:32
Triệu Nhân ráng chăm chỉ làm việc nhé, không chừng vài năm nữa lên làm chúa đảo cũng nên hehe.
Codai bản chất đã là " cỏ dại" nên có thể mọc tràn lan và sống tốt bất kỳ ở đâu mà e, không chừng tháng sau codai bay sang somali để phát lương thực cứu đói, hay là vi vu qua Úc theo tiếng gọi của tình yêu ,:) chu du bốn bể, không biết đến khi nào mới chịu dừng chân đây? có lẽ phải có 1 sức mạnh ghê gớm lắm mới khiến nàng cỏ nhà ta dừng bước giang hồ.hehe. mong đến ngày đó để được ăn kẹo chia vui lắm lắm :)

muoimuoi
04-05-2010, 08:48
Triệu Nhân ráng chăm chỉ làm việc nhé, không chừng vài năm nữa lên làm chúa đảo cũng nên hehe.
Codai bản chất đã là " cỏ dại" nên có thể mọc tràn lan và sống tốt bất kỳ ở đâu mà e, không chừng tháng sau codai bay sang somali để phát lương thực cứu đói, hay là vi vu qua Úc theo tiếng gọi của tình yêu ,:) chu du bốn bể, không biết đến khi nào mới chịu dừng chân đây? có lẽ phải có 1 sức mạnh ghê gớm lắm mới khiến nàng cỏ nhà ta dừng bước giang hồ.hehe. mong đến ngày đó để được ăn kẹo chia vui lắm lắm :)

Hì hì, em mong được như chị lắm đó.

barandom
04-05-2010, 13:19
04 ngày nghỉ trôi qua nhanh chóng với cung đường đầy bất ngờ. Chúc mừng mấy em gái ĐTM chuyến này lên tay xế, băng dốc, đổ đèo cứ phăm phăm nhá (c)

nhanvan_hoang
04-05-2010, 13:41
Đồng Tháp Mười....

https://i933.photobucket.com/albums/ad171/nhanvan_hoang6/DSCF7171.jpg

kongfuson
04-05-2010, 17:04
Anh Ba và mọi người có đi Dầu Tiếng thì tránh kênh Đông nhé. Nó đang làm đường toàn tuyến, đất đỏ đổ khá dày. Chỉ 1 cơn mưa nhẹ mà nó thế này.

Cố bám cho tới lúc trời đổ mưa lớn thì sét đánh ầm ầm, chịu thua, kiếm nhà dân trú tạm. Sau đó (theo ng dân chỉ bám theo 1 con kênh nhỏ) ráng lết ra đc Truông Mít chạy tỉnh lộ về Bàu Dồn -> Trảng Bàng.:D

barandom
04-05-2010, 20:01
Hi hi. Chắc anh đi dọc kênh Đông vào ngày Giỗ Tổ Hùng Vương nên được Tổ độ.:LL. Trời trong xanh, nước trong xanh, nắng vàng ươm, mắt vàng chóe (vì chói nắng quá chừng chừng) luôn. Nhiệt độ trong bóng râm dưới chân đập chính Dầu Tiếng là 38 độ C, các nơi khác lên đến 39 độ C hoặc hơn chút đỉnh :)). Bụi vô tư.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30393

barandom
04-05-2010, 20:09
Thông báo cùng cả nhà ĐTM và các thành viên liên quan: 18h00 chiều thứ Năm, 06/5/2010, off ở nhả anh Rắn nhá. Mọi người nhớ mang file ảnh và USB hoặc ổ cứng di động (laptop càng tốt) để share hình các chuyến phượt của nhà mình trong dịp lễ nha.

kongfuson
05-05-2010, 19:49
Hi hi. Chắc anh đi dọc kênh Đông vào ngày Giỗ Tổ Hùng Vương nên được Tổ độ.:LL. Trời trong xanh, nước trong xanh, nắng vàng ươm, mắt vàng chóe (vì chói nắng quá chừng chừng) luôn. Nhiệt độ trong bóng râm dưới chân đập chính Dầu Tiếng là 38 độ C, các nơi khác lên đến 39 độ C hoặc hơn chút đỉnh :)). Bụi vô tư.

Bữa đó ko có tổ nhưng có bà độ đó anh.:D. Trời mưa lớn, sét đánh ầm ầm. Lết tới 1 ngã 4 có đường cắt ngang thì chạy tìm nhà dân trú tạm. Đứng ngoài mái hiên nhà nói vài câu với chú Út chủ nhà thì nghe cái rẹt. Chỉ thấy tối thui và con chó la inh ỏi. Thì ra cháy bóng đèn, chú Út nói sét đánh đó, rồi kêu 2 đứa vô nhà luôn. Nếu ko chắc giờ này cũng theo tổ rồi :))

barandom
05-05-2010, 20:11
Ec Ec, mấy ngày trước lễ mắc cắm đầu làm bù để lễ dắt thiên nga đi chơi, mượn ông meocom ở nhà upload hình kênh Đông dùm . Ổng không up lên album của mình mà up lên album của ổng roài .

@Meocom : pass của ông có đổi không vậy, nếu có SMS cho tui để post bài kênh Đông nhe. Cám ơn nhiều . Còn nếu không có đổi pass thì tui tự lo luôn cũng được :LL

JiPi
05-05-2010, 22:55
Cốc cốc cốc...Em xuất hiện sau chuỗi ngày vắng bóng giang hồ, cả nhà khỏe chứ ạ! :D

barandom
06-05-2010, 11:23
Cốc cốc cốc...Em xuất hiện sau chuỗi ngày vắng bóng giang hồ, cả nhà khỏe chứ ạ! :D

Vậy chiều nay nhớ đi off nhá em, báo cáo tình hình vi vu chuỗi ngày qua luôn thể :))

hoaxuongrong
06-05-2010, 12:35
hihi, bữa giờ ngủ toàn mơ mình đang lượn lờ trên những con đường đèo rừng Tánh Linh ko hà. Chết thật

JiPi
06-05-2010, 15:44
ủa chiều nay có off hả anh? em đâu biết đâu? chết rồi.........@@

barandom
06-05-2010, 16:33
ủa chiều nay có off hả anh? em đâu biết đâu? chết rồi.........@@

Thông báo cùng cả nhà ĐTM và các thành viên liên quan: 18h00 chiều thứ Năm, 06/5/2010, off ở nhả anh Rắn nhá. Mọi người nhớ mang file ảnh và USB hoặc ổ cứng di động (laptop càng tốt) để share hình các chuyến phượt của nhà mình trong dịp lễ nha.

Đáng:T:Dam:gun

---------------------------------------

EmHN
06-05-2010, 16:42
Anh ui, đi tàn phá sầu riêng trước ngày 23/05 thì em mắc thi nghiệp vụ rồi anh ui!
23/5 nha anh!!!

barandom
06-05-2010, 16:52
Anh ui, đi tàn phá sầu riêng trước ngày 23/05 thì em mắc thi nghiệp vụ rồi anh ui!
23/5 nha anh!!!

EmHn và Titigold , muoimuoi oánh nhau đi đứa nào thắng anh theo đứa đó :kuli (LD)

EmHN
06-05-2010, 18:01
Cuộc chiến 1 chọi 1 (1 đám oánh 1 đứa) kiểu này em ăn chắc phần... thua!
Mình đổi chiến thuật thui. Đàm phán hòa bình 3 bên.
Hổng biết Mỹ chuyến này có ủng hộ Israel hạt nhân ảo không ta?!?

2LúaMiềnTây
06-05-2010, 21:12
Báo cáo cả nhà, em Lúa đang ở đảo...1 mình buồn quá đi, có ai bay ra chơi với em không?

nhanchauchau
06-05-2010, 22:00
Báo cáo cả nhà, em Lúa đang ở đảo...1 mình buồn quá đi, có ai bay ra chơi với em không?

Lúa về nhà mẹ dẫn đi xem mặt vợ chưa?:D

muoimuoi
07-05-2010, 09:42

Ủa, ở miền tây cũng có đảo hả anh? Đảo nào vậy :S

Tam
07-05-2010, 12:22
Từ khi off chia tay Nhân Côn Đảo đến giờ, có mấy tấm hình chụp tại buổi off mà chưa post lên được cho đến hôm nay. Trễ còn hơn không Nhân nhé!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30216

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30217

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30218

kongfuson
07-05-2010, 17:13

Ráng tập làm chúa đảo đi. Mai mốt có vợ sẽ làm chúa đảo đó mà chỉ đảo qua đảo lại ở nhà thôi.:))

EmHN
07-05-2010, 17:20
Úi giời ạ!!
2 xế của mình mà làm chúa đảo hết thì mình làm gì nhỉ?

barandom
07-05-2010, 17:58
Úi giời ạ!!
2 xế của mình mà làm chúa đảo hết thì mình làm gì nhỉ?

Thì em đã thành xế xịn rồi, cần gì xế nào nữa :LL

barandom
07-05-2010, 20:09
Một bữa tiệc sinh nhật đơn giản nhưng đáng nhớ giữa rừng La Ngâu

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30624

2LúaMiềnTây
08-05-2010, 21:12
Đồng Tháp Mười....

https://i933.photobucket.com/albums/ad171/nhanvan_hoang6/DSCF7171.jpg

Cạnh tranh với nhanvan_hoang tí nhe, bạn có tỏi và hành Lý Sơn thì Lúa có tiêu Phú Quốc nè

https://i955.photobucket.com/albums/ae38/ngtam911/BA%20DEN/IMG_3389.jpg

Show hình ở Bãi Sao cái nào...dù có đi 4 phương trời, tôi vẫn nhớ về ĐỒNG THÁP MƯỜI

https://i955.photobucket.com/albums/ae38/ngtam911/BA%20DEN/IMG_3225.jpg

chaubaogia
09-05-2010, 14:30
Từ khi off chia tay Nhân Côn Đảo đến giờ, có mấy tấm hình chụp tại buổi off mà chưa post lên được cho đến hôm nay. Trễ còn hơn không Nhân nhé!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30216

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30217

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30218

Nhớ mọi người quuuuuuuuuuuuuuu.....á đi!

Polyme
11-05-2010, 08:21
Một bữa tiệc sinh nhật đơn giản nhưng đáng nhớ giữa rừng La Ngâu

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=30624

Thay mặt anh em phượt Đà nẵng CHÚC MỪNG SINH NHẬT Hoaxuongrong, mặc dù có muộn

lengkeng1minh
15-05-2010, 18:59
Tính up rom điện thoại, phát hiện trong máy có vài hình về buổi off chia tay Nhanchauchau ( buổi đầu tại nhà anh Rắn).
Hình chụp bằng DTDĐ.

https://i745.photobucket.com/albums/xx100/lengkengdautay/SNC00224.jpg

https://i745.photobucket.com/albums/xx100/lengkengdautay/SNC00221-1.jpg

https://i745.photobucket.com/albums/xx100/lengkengdautay/SNC00223.jpg

https://i745.photobucket.com/albums/xx100/lengkengdautay/SNC00218.jpg

lengkeng1minh
18-05-2010, 20:42
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=23415

19-05-2010, 10:45
Nhà mình dạo này ít tâm sự hẳn, giống “Sự im lặng của bầy cừu” quá :D

Sau vài chuyến đi, Gà rút ra một vài kinh nghiệm, muốn chia sẽ với nhà mình. Có loại người, khi chơi thân thì không sao, nhưng khi ghét nhau rồi, có thể lôi cả ngàn điều xấu (đôi khi không có) ra nói.

Đại loại như, khi thân nhau thì …

A: Em có máy chụp hình không?
B: Dạ có, mà em không mang theo. Sao anh?
A: Dùng máy của anh đi, anh có 2 cái lận.
B: Dạ thôi, ai cũng chụp mà, mang nhiều chi.
A: Không sao, lấy máy của anh đi, mỗi người cảm nhận vẻ đẹp theo ý riêng của mình mà.
B: Dạ thôi, cảm ơn anh.

>>> Cuối cùng là B không hề cầm cái máy đó.

Khi không ưa nhau nữa thì …

“Quái / Dị nhân (Dị nhân, triệu người mới có 1 người nha bạn hiền) / Kỳ lạ quá, phượt cả năm trời không có máy ảnh (Sao bạn hiền biết họ không có máy ảnh???) / Chơi đồ mượn / Xài đồ ké (Bạn hiền không cho sao họ mượn và xài ké được???) / Dùng sức người khác (Đứa kia chắc mất khả năng đi lại, hả bạn hiền??? :shrug: )”
>>> Quá khoa trương.

Đang chơi với nhà này, không thích nữa, qua nhà khác nói xấu, lôi tất tần tật chuyện xấu của từng cá nhân ra nói, kiểu như cả bọn đó xấu vậy đó, mình chơi không nổi. Mà nghe đồn, giờ lại dọn đường quay về, nhà kia mà biết, không hiểu sẽ chào đón thế nào nhỉ.
>>> Quá mất mặt.

Mà được cái, loại người này nói rất dai, lèm bèm cả những chuyện không có, trong khi phía kia hoàn toàn im lặng. Phía kia sẵn sàng tiếp, nếu muốn nói chuyện rõ ràng, nhưng họ toàn nói lén, không dám thẳng thắn đối diện.
>>> Quá mất sức.

Tóm lại, chơi trên thế giới ảo, đừng quá thân thiết với ai, đừng để người khác biết điểm yếu của mình. Không không, ai đó nhiệt tình cho mượn gì hay giúp đỡ gì đừng nhận, cũng đừng ăn gì của họ, không thì móc họng ói ra không kịp đấy. Cứ Cam-bo-chia cho lành. Vì có loại người, nhìn nhiệt tình vậy, chứ đâm lén sau lưng lúc nào không biết (NO) Gà và một đứa em nhỏ của ĐTM đã kinh qua bài học xương máu này rồi, mong nhà mình không ai dẫm lên nữa.

Đi để thỏa cái sở thích đi và để thấy mình nhỏ bé như thế nào so với thế giới bên ngoài quá rộng lớn, chứ không phải đi để PR bản thân và để khoe của. Cảm thấy không hạp nhau thì dạt ra, ít đi chung lại và im lặng. Vì chơi lâu, tốt xấu gì lòi ra hết, không cần phải bô bô cái miệng với mọi người rằng tôi tốt thê nào, phía kia xấu thế nào đâu. Không được gì, người khác nghe, có khi nghĩ mình đàn bà, nhỏ mọn nữa (NT)

Tặng nhà mình tấm hình con đường lên núi Thiên Ấn - Quãng Ngãi khá đẹp (tấm hình đầu tiên Gà tự post lên Phượt)

Hình này bản quyền của Gà, Gà chụp bằng máy chụp hình cùi cùi của mình. Nhanh tay đính chính, nếu không bạn hiền của Gà lại mò vào thùng rác thì tội cái thân già quá =))

Đôi lời tâm sự.

Mong những chuyến đi mới của ĐTM.

kongfuson
19-05-2010, 11:35
A rắn ui, 23 gần tới roài. Có động tĩnh gì chưa a?

Còi
19-05-2010, 14:28
Đại loại như, khi thân nhau thì …

A: Em có máy chụp hình không?
B: Dạ có, mà em không mang theo. Sao anh?
A: Dùng máy của anh đi, anh có 2 cái lận.
B: Dạ thôi, ai cũng chụp mà, mang nhiều chi.
A: Không sao, lấy máy của anh đi, mỗi người cảm nhận vẻ đẹp theo ý riêng của mình mà.
B: Dạ thôi, cảm ơn anh.

>>> Cuối cùng là B không hề cầm cái máy đó.

Khi không ưa nhau nữa thì …

“Quái / Dị nhân (Dị nhân, triệu người mới có 1 người nha bạn hiền) / Kỳ lạ quá, phượt cả năm trời không có máy ảnh (Sao bạn hiền biết họ không có máy ảnh???) / Chơi đồ mượn / Xài đồ ké (Bạn hiền không cho sao họ mượn và xài ké được???) / Dùng sức người khác (Đứa kia chắc mất khả năng đi lại, hả bạn hiền??? :shrug: )”
>>> Quá khoa trương.

Đang chơi với nhà này, không thích nữa, qua nhà khác nói xấu, lôi tất tần tật chuyện xấu của từng cá nhân ra nói, kiểu như cả bọn đó xấu vậy đó, mình chơi không nổi. Mà nghe đồn, giờ lại dọn đường quay về, nhà kia mà biết, không hiểu sẽ chào đón thế nào nhỉ.
>>> Quá mất mặt.

Mà được cái, loại người này nói rất dai, lèm bèm cả những chuyện không có, trong khi phía kia hoàn toàn im lặng. Phía kia sẵn sàng tiếp, nếu muốn nói chuyện rõ ràng, nhưng họ toàn nói lén, không dám thẳng thắn đối diện.
>>> Quá mất sức.

Ố là la. Những tưởng là cô trách móc ai, đến lúc nghe cô nhắc đến từ "dị nhân" thì chợt nhớ ra là ông anh Leng Keng hôm nọ giận dữ đến phát cuồng nên vào thùng rác chửi ai đấy là " dị nhân" . Ơ thế hóa ra là ông anh Leng Keng một mình thầm lặng chửi rủa cô Gà dị nhân à.!!! hớ hớ hớ. =))

Thật nực cười cho một lớp đáng tuổi cha chú, một lớp đàn em ;)

lengkeng1minh
19-05-2010, 19:56
Cô Kiwi à! Câu nói P cả năm mà không sắm máy ãnh, câu này không dành cho nhà ĐTM.
Những câu cô dẫn chứng ở trên, tôi không nhằm ý nói về nhà ĐTM, cô nhạy cãm quá đấy! Hay ( mong là không phãi vậy) có tật giật mình.
Xin thưa với cô, tôi không có ý định quay lại nhà 442 và cũng không muốn theo ĐTM vì lối chơi cũng không hợp với mình.( Hãy nhớ lại xem, tôi chỉ tham gia 1 chuyến duy nhất: Đồng tháp mười mà thôi, những chuyến sau: phần không được rủ, phần cũng không phù hợp nên thôi.
Chuyến Hòn Nhọn:Vì danh xưng Chim Cò làm mình muốn thử xem sao, cách tổ chức thế nào, còn chuyến sau.... Là 1 sự sai lầm vì Jipi quá non, chưa đủ sức làm leader.
Nếu cho là tôi nói xấu 442 khi tham gia bên ĐTM, thì cô lầm rồi đấy. Cô suy bụng ta ra bụng người đấy cô Kiwi à!.Thời điểm va chạm không đáng có dẫn tới ban nick Buiduong, tôi can ngăn mà đâu có ai nghe.( Lúc ấy anh chị Rắn đi vắng) Ban nick Kiwi cũng vì chính các cô nóng vội trả đủa người ta.
Anh chị Rắn chắc sẻ suy nghỉ khác các cô, chơi với trẻ nhỏ thiệt thân đủ đường. Khi không là tâm của sự chú ý thì .... thật phiền.

lengkeng1minh
19-05-2010, 20:11
Đối với nhà 442, trong chuyến Nam Cát Tiên và Đảo ó, tôi cũng nói với họ rằng tôi tam nghỉ và muốn thực hiện những chuyến đi riêng mà bản thân mình đã dự tính trước lúc vào nhà 442.
Đối với nhà ĐTM, tôi cũng có tâm sự với 1 bạn nử rằng: Sẻ chia tay ĐTM và cũng sẻ thực hiện những chuyến riêng của mình, tôi chẵng cần gì nêu tên người ấy ở đây, theo thời gian rồi các cô sẻ biết thôi.
Đối với Jipi: Trung thực với cá nhân mình và với bạn bè thì tình bạn mới dài lâu.
Kiwi: Cô đánh giá người khác thấp quá, chẵng lẻ vài tấm hình chụp cô mà tôi đi tống tiền cô à!Đúng là khùng!
Cho mượn máy: hãy hỏi xem Jipi, Nhanchauchau có cầm máy của tôi không? Sao các cô không nghĩ là nhiều người chụp, cãm nhận của người này sẻ bù đắp cho người kia trong những khoảng khắc hiếm có lần thứ 2 trên đường Phượt thì lại cho là khoe của! Suy nghỉ sao mà nông cạn quá.

muoimuoi
20-05-2010, 01:20
Cô Kiwi à! Câu nói P cả năm mà không sắm máy ãnh, câu này không dành cho nhà ĐTM.
Những câu cô dẫn chứng ở trên, tôi không nhằm ý nói về nhà ĐTM, cô nhạy cãm quá đấy! Hay ( mong là không phãi vậy) là thù dai.
Xin thưa với cô, tôi không có ý định quay lại nhà 442 và cũng không muốn theo ĐTM vì lối chơi cũng không hợp với mình.( Hãy nhớ lại xem, tôi chỉ tham gia 1 chuyến duy nhất: Đồng tháp mười mà thôi, những chuyến sau: phần không được rủ, phần cũng không phù hợp nên thôi.
Chuyến Hòn Nhọn:Vì danh xưng Chim Cò làm mình muốn thử xem sao, cách tổ chức thế nào, còn chuyến sau.... Là 1 sự sai lầm vì Jipi quá non, chưa đủ sức làm leader.
Nếu cho là tôi nói xấu 442 khi tham gia bên ĐTM, thì cô lầm rồi đấy. Cô suy bụng ta ra bụng người đấy cô Còi à!.Thời điểm va chạm không đáng có dẫn tới ban nick Buiduong, tôi can ngăn mà đâu có ai nghe.( Lúc ấy anh chị Rắn đi vắng) Ban nick Kiwi cũng vì chính các cô nóng vội trả đủa người ta.
Anh chị Rắn chắc sẻ suy nghỉ khác các cô, chơi với trẻ nhỏ thiệt thân đủ đường. Khi không là tâm của sự chú ý thì .... thật phiền.

Anh LengKeng1minh àh, việc theo hay không theo 1 nhóm nào đó nói chung và nhà ĐTM nói riêng là quyền tự do của cá nhân anh. Anh tham gia thì tụi em wellcome còn anh không muốn tham gia thì tụi em cũng không có ép buộc anh, nên việc anh tuyên bố không theo nhà ĐTM cũng chả có ý nghĩa gì hết. Theo em, lời tuyên bố này có hơi thừa & gượng ép.

Anh LengKeng1minh àh, việc giữa anh LengKeng1minh & kiwi thì anh nên tự đứng ra giải quyết. Anh đừng có lôi kéo anh chị Rắn vào quan điểm của anh. Chưa bao giờ anh chị Rắn cảm thấy thiệt thân đủ đường khi chơi với trẻ nhỏ tụi em. Anh chị Rắn quan tâm, lo lắng, thương iu tụi em còn không hết, thì chẳng bao giờ có cái suy nghĩ như anh nói đâu. Em tôn trọng anh chị Rắn & sẽ nặng tay với những thành viên nào dám nói xấu anh chị Rắn. Anh nghe rõ chưa???????!!!!!!.

barandom
20-05-2010, 06:23
Nhà Đồng Tháp Mười là nơi tập họp những người cùng sở thích off road.

Tôn chỉ của nhà ĐTM là ĐOÀN KẾT, thương yêu nhau; TƯƠNG THÂN TƯƠNG ÁI, hỗ trợ, giúp đỡ nhau và MỞ RỘNG, đón chào mọi người cùng sở thích đồng hành trong những chuyến đi. Tôn chỉ trên không hạn hẹp trong phạm vi các thành viên của nhà ĐTM mà còn áp dụng chung cho mọi người đến với nhà ĐTM.

"Hãy mỉm cười trước gương, bạn sẽ nhận được một nụ cười" nhé mọi người.

Một ngày mới đã bắt đầu. Chúng ta cùng nhau đón bình minh đi nào.:)

lengkeng1minh
20-05-2010, 07:13
Sẵn thì thôi nói 1 điều mà chính điều này là ấm ức nhất:
* Có 1 tên đi P chung, về thì không share hình với ai, coi bản quyền của mình quá lớn. Nhưng post hình trên diển đàn khác thì LUỘC luôn hình người khác.
* Dùng L.K làm cầu nối để xin vào 442 ( tiếc là chẵng làm được điều này).
* Còn nhiều thứ khác nửa, tơi`1 đây thì im lặng vậy, va chạm này xuất phát từ 1 câu đùa chơi( hù 1 tí) mà lớn chuyện quá, các cô nhạy cãm quá. Tiếp tục có thể sẻ làm thương tổn cho những người khác sống chung trong ngôi nhà này, 1 số đông L.K vẫn xem họ là nhừng người bạn quí.

langbiang
20-05-2010, 07:23
Cuộc sống đã vốn dĩ khó khăn - rất khó khăn thì đúng hơn - và hầu hết ai ai cũng có bản sắc và cá tính riêng. Chấp nhận mà vui sống đi mọi người anh em. Box nào, nhà nào cũng có khối trong lề, ngoài lề cứ phức tạp và âm ỉ như thế này, không những Lang này, chắc mọi người ngày càng chán và bỏ hội phượt luôn quá. Thôi em đi ... làm đây.

Thời tiết thì hầm hập - Tiền tài thì đang hiu hắt - Tinh thần em đang bị ... hãm hại nhưng niềm đam mê lang thang thì vẫn háo hức như ngày nào - Em hô hào nhá: lang thang đi anh em ơi! Hehe

20-05-2010, 08:48
Bài hôm qua là kết thúc với bạn hiền rồi.

Rõ ràng quá rồi, không muốn viết thêm gì.

Chỉ một câu nữa thôi: "Ai cũng hiểu chỉ một người cố cãi" =)) =)) =))

Dành thời gian làm nhiều việc khác hay hơn.

Đồng ý với tiêu chí nhà ĐTM của anh chị R (c)

Lang thang tiếp thôi mọi người ơi :D

2LúaMiềnTây
20-05-2010, 08:57
Lâu lâu có vài chuyện giật gân làm cho topic "hot" lên và thu hút người xem.
Giờ thì sóng đã yên, gió đã lặng...

Ngày mai chúng ta sẽ đón những con sóng mới...(có ai hiểu không?) :D

nhanchauchau
20-05-2010, 09:12
Lâu lâu có vài chuyện giật gân làm cho topic "hot" lên và thu hút người xem.
Giờ thì sóng đã yên, gió đã lặng...

Ngày mai chúng ta sẽ đón những con sóng mới...(có ai hiểu không?) :D

Tớ biết rồi nhớ! (NT). Nhưng mà yên tâm đi, tớ k khai có anh cán bộ nằm trong đống rơm đâu:D

2LúaMiềnTây
20-05-2010, 09:38
Tớ biết rồi nhớ! (NT). Nhưng mà yên tâm đi, tớ k khai có anh cán bộ nằm trong đống rơm đâu:D

Anh không khai thì em cám ơn...nhưng lỡ có ai vô tình đốt đống rơm đó thì chắc là em...chết cháy. Cái kiểu y như "chuyện cổ tích Ông Táo" vậy đó. Bò ra thì không được, mà ở lại thì cũng không xong.

muoimuoi
20-05-2010, 09:39
Sẵn thì thôi nói 1 điều mà chính điều này là ấm ức nhất:
* Có 1 tên đi P chung, về thì không share hình với ai, coi bản quyền của mình quá lớn. Nhưng post hình trên diển đàn khác thì LUỘC luôn hình người khác.
* Dùng L.K làm cầu nối để xin vào 442 ( tiếc là chẵng làm được điều này).
* Còn nhiều thứ khác nửa, tơi`1 đây thì im lặng vậy, va chạm này xuất phát từ 1 câu đùa chơi( hù 1 tí) mà lớn chuyện quá, các cô nhạy cãm quá. Tiếp tục có thể sẻ làm thương tổn cho những người khác sống chung trong ngôi nhà này, 1 số đông L.K vẫn xem họ là nhừng người bạn quí.

Haha, thấy người ta post bày hay quá nên ganh tỵ hả anh. Nói thật với anh, cùng 1 chuyến đi MM đọc bài của người ta post & của anh post thì thấy đúng là 1 trời & 1 vực luôn đó anh (sẵn tiện em cũng nói thật luôn mà, hehe). Anh đi chơi về thì vội vội vàng vàng đăng bài trong khi nội dung thì chưa suy nghĩ kỹ, thành ra cảm xúc cứ lộn vòng vòng, không đầu không đuôi. Người khác có muốn chia sẻ cảm xúc trong topic của anh cũng khó. Không lẽ giờ 2 3 người mở 2 3 topic cho cùng 1 chuyến đi của cùng 1 nhóm trong cùng 1 trang phượt???

Vấn đề hình ảnh, nhà ĐTM đã thống nhất trên skype, có cả cái mặt anh lúc đó, là mọi người đi về sẽ share hình và ai viết bài cũng được. Mặc dù anh không nêu tên TS, nhưng ai cũng biết TS có post bài bên caravanviet, TS có nói tụi em và nhờ cái nick Lengkengdautay của anh đấy. Việc TS không share hình là vì TS nhiều việc, ít đi off với anh em, nhưng khi post bài, TS có ghi là hình này của người khác. Mà anh nghĩ, luộc hình anh để làm gì, được lợi gì, anh có thể tự về mở hình ra xem lại từng tấm, xem người ta dùng hình anh với mục đích gì, hay chỉ là làm phong phú thêm cho chuyến đi, mà chuyến đó có anh tham gia?

Em thấy anh phải học hỏi TS ở cách viết bài, cách trình bày bài & cách cảm nhận tinh tế cho mỗi chuyến đi hơn là đi chửi rủa người ta. Thêm nữa, thay vì dùng chữ LUỘC HÌNH của anh, thì anh nên nói là: "hình trong máy của anh do người khác cầm máy chụp (cái mặt của anh chình ình 1 đống trong tấm hình mà cứ nghĩ là tự mình chụp cũng lạ, anh nhỉ???)" ;)

Nếu biết TS lấy hình post ở trang khác, sao ko nói chuyện thẳng thắn, mà anh phải qua P và vào thùng rác chửi phong long. TS nghĩ anh em thân thiết, lấy 1 vài tấm hình post ko sao, chứ không nghĩ anh ích kỷ và đàn bà đến nỗi phải liên tục chửi đổng người ta như vậy. Anh càng nói càng thấy anh dở hơi, toàn lời ngụy biện.

Kiwi đang nói chuyện của anh, anh lôi người khác vào, chuyện nào ra chuyện đó chứ anh. Sao anh ko giỏi đối mặt với Kiwi, khi Kiwi ko cho anh chụp hình chị ấy và không hề xóa hình Côn Đảo trong ổ cứng của anh, cũng bị anh chửi là DỊ NHÂN đấy thôi. Em nghĩ anh nên xem lại mình, hơn là cố ngụy biện cho hành động của Anh nha.

Hay dà, em càng quý anh bao nhiêu thì càng không thể chấp nhận những sai lầm liên tiếp của anh như vậy.

MM

2LúaMiềnTây
20-05-2010, 10:16
There are currently 17 users browsing this thread. (14 members and 3 guests)

1. 2LúaMiềnTây
2. tulipden
3. thienson
4. muoimuoi
5. Độc hành
6. JiPi
7. Trình Ký
8. langbiang
9. tichuot
10. lengkeng1minh

và 7 vị khách dấu mặt....

barandom
20-05-2010, 10:16
Hihi chắc là mọi người còn nhiều điều muốn nói nữa há. Vậy hôm nay anh mở cửa để mọi người thả sức mà nói tất cả những điều gì còn ấm ức trong lòng nhe. Có gì cứ nói hết cho nó nhẹ, cho những người khác biết mà tránh đi vào những hiểu lầm không đáng có .

Nào xin mời mọi người bắt đầu đi nè.

2LúaMiềnTây
20-05-2010, 10:20
Sau bài post này của anh Rắn thì em nghĩ tình hình sẽ "hot" hơn nữa.
Hây-da...trời đang nóng như thế này mà vào đây nó còn nóng hơn nữa, đâu kém gì cái "chảo lửa Myanmar" của backpackervn nhỉ?
Chỗ này sắp trở thành "chảo lửa cao tần" đây.
Thôi, em đi cà phê máy lạnh đây..........nhà mình có ai đu theo em không?

chaubaogia
20-05-2010, 10:22
Nhà Đồng Tháp Mười là nơi tập họp những người cùng sở thích off road.

Tôn chỉ của nhà ĐTM là ĐOÀN KẾT, thương yêu nhau; TƯƠNG THÂN TƯƠNG ÁI, hỗ trợ, giúp đỡ nhau và MỞ RỘNG, đón chào mọi người cùng sở thích đồng hành trong những chuyến đi. Tôn chỉ trên không hạn hẹp trong phạm vi các thành viên của nhà ĐTM mà còn áp dụng chung cho mọi người đến với nhà ĐTM.

"Hãy mỉm cười trước gương, bạn sẽ nhận được một nụ cười" nhé mọi người.

Một ngày mới đã bắt đầu. Chúng ta cùng nhau đón bình minh đi nào.:)

Cái tôn chỉ của anh Rằn hay quá(beer) đề nghị mọi người mỉm cười đê, mỉm cười đê;)

barandom
20-05-2010, 10:24
Cái tôn chỉ của anh Rằn hay quá(beer)

Của chị rắn đấy :) Thuốc này không chữa hết bệnh đâu .

Cứ gây nhau một trận sẽ hết gây nữa (căn cứ định luật "Bảo toàn gây lộn trong cuộc đời") :))

2LúaMiềnTây
20-05-2010, 10:27
Nghe giọng văn là em biết chị rồi, hehehe
Em nghĩ ĐTM ngắn gọn là: ĐI...THOẢI MÁI

chaubaogia
20-05-2010, 10:31
Chị xúi gây nhau như vậy, em chắc ko có ai nói nữa đâu, hehe, thông thường khi 2 người đang bức xúc, nếu can ngăn thì lại muốn nhảy vô, còn nếu xúi oánh nhau đi thì lại nhảy ra=))

tulipden
20-05-2010, 10:35
Hên xui nha anh CBG, nóng trong người quá, bà con giải nhiệt gấp nha.

barandom
20-05-2010, 10:37
Chị xúi gây nhau như vậy, em chắc ko có ai nói nữa đâu, hehe, thông thường khi 2 người đang bức xúc, nếu can ngăn thì lại muốn nhảy vô, còn nếu xúi oánh nhau đi thì lại nhảy ra=))

Chị Rắn không có xúi gây nhau, chỉ có anh Rắn xúi thôi .

Anh Rắn đây .

Hên xui nha anh CBG, nóng trong người quá, bà con giải nhiệt gấp nha.

Hổng sao đâu , trời nóng gây nhau cũng giải bớt nhiệt ---. đở tốn điện :))

Hơn nữa gây rồi sau này hết cái để gây ---> khỏe

JiPi
20-05-2010, 10:41
Hay dà, hình như em muốn im, ko muốn nói anh ko để cho em yên đúng ko anh lengkeng,

A nói theo cách của anh, mà chả hiểu người ta nghỉ gì, anh muốn lôi đầu ai vô là anh lôi đúng ko? Em quý anh, coi anh như người anh, nhưng anh làm em quá ư là thất vong,càng ngày càng thất vọng với anh. Câu anh tặng em " sống trung thực với bản thân và với ban bè thì có tình bạn dài lâu", câu đó nên dành cho anh thì đúng hơn, đừng dành cho em nhé. Vì em không sống dối dang, ko sống sai với chính mình, em có những người bạn lâu dài chứ không phải đi tới đâu bạn bè quay lưng đến đó giống ai...!

Còn chuyến Hòn Nhọn, không ai xưng danh là chim cò hết nhé, nói thẳng ra đúng là người tổ chức là thành viên chuyến chim cò, nhưng ko phải mang cái mác là chim cò như ai nói, chỉ là những người bạn đi với nhau, họ là bạn em, cũng như anh là bạn em. chỉ vậy thôi. Còn Đảo Nhím, thẳng tuồng tuột tí nhen, Những người đó cũng ko phải là Chim Cò, anh thử gọi hỏi các bạn ấy, có phải các bạn đi theo danh nghĩa là chim cò hay ko? Câu trả lời anh nhận được là không, Nên anh cũng đừng lôi Chim Cò vô đây làm chi cho tội tình. Đã có bao giờ em làm leader trong các chuyến đi của anh chưa? Xin thưa là chưa luôn nhé. Em chỉ nói để rủ rê, người liên lạc là người khác. Ơ, 1 sự sai lầm ư, nhưng sao anh vẫn đi liên tiếp với em nhiều chuyến thế, được lòng anh thì anh nói chuyến đi thú vị, hấp dẫn, nhiều điều để nói, ko được lòng anh, thì 1 sự sai lầm, thất vọng hoàn toàn đúng ko anh? Nghĩ đi nghĩ lại anh nên nhận câu anh tặng em đi nhé.

Anh cứ thích đi bêu rếu người khác khi người ta muốn im lặng, ko muốn nói gì, anh làm vậy được gì hả anh?

Đối với ĐTM: anh muốn đến ai cũng welcome, ko hợp thì anh đi, ko nhất thiết nói này nói nọ nhé. Người ta nhìn cách anh nói chuyến với ĐTM từ trước đến giờ, rồi đọc bài trên của anh thì thấy mắc cười lắm. Ủa mọi người cũng giống anh thôi, đâu ai đi nhiều sau chuyến ĐTM ấy, các tv gặp nhau, có thời gian sẽ đi cùng nhau, đâu nhất thiết hết tất cả phải đi, đâu ai bắt buộc. Anh vẫn off với mọi người, đâu có vắng đâu, sao anh nói lạ thế nhỉ??

Anh nè, buiduong cũng ko muốn nói, thì anh đừng lôi buiduong vô nhen, chả có ích đâu. Chuyện anh có nói xấu ai hay ko, ai cũng biết và anh cũng biết khỏi lôi ra, những người ko muốn thấy, thấy càng thêm khó chịu

chaubaogia
20-05-2010, 11:02
Jipi máu thật, nhảy vào trước á:))

barandom
20-05-2010, 11:02

Tới phiên Chaubaogia đi,

ai nữa vào đi , làm cho xôm lên cái coi , im lặng quá buồn lắm .

chaubaogia
20-05-2010, 11:08
Tới phiên Chaubaogia đi,

ai nữa vào đi , làm cho xôm lên cái coi , im lặng quá buồn lắm .

Em hả, em gây với ai giờ nhỉ, thôi vào oánh anh nha:))

JiPi
20-05-2010, 11:09

HIHI..em viết 1 hồi, đọc thấy mọi người ghi...:D

2LúaMiềnTây
20-05-2010, 11:13
There are currently 19 users browsing this thread. (12 members and 7 guests)

1. 2LúaMiềnTây
2. chaubaogia
3. JiPi
4. langbiang
5. winbooknmk
6. muoimuoi
7. thaophuongdl
8. hoaxuongrong
9. Trình Ký

10 người nữa là ai nhỉ?

barandom
20-05-2010, 11:17
There are currently 19 users browsing this thread. (12 members and 7 guests)

1. 2LúaMiềnTây
2. chaubaogia
3. JiPi
4. langbiang
5. winbooknmk
6. muoimuoi
7. thaophuongdl
8. hoaxuongrong
9. Trình Ký

10 người nữa là ai nhỉ?

1 người là anh rắn định làm trọng tài nhưng đang ế đây :)

chaubaogia
20-05-2010, 11:20
Nick hoaxuongrong sao lại có thêm dấu cộng nhỉ?

langbiang
20-05-2010, 11:21
Tình hình chiến sự đang căng thẳng và đang đi vào chiến thuật chiến tranh tâm lý. Cho Lang này góp vui bằng tấm ảnh chộp được khi lang thang ngoài Bàu trắng chủ nhật tuần trước. Be happy ... :))

https://i892.photobucket.com/albums/ac128/langbiang78/Phan%20thiet%2015-16/DSC_3685.jpg

langbiang
20-05-2010, 11:23
Nick hoaxuongrong sao lại có thêm dấu cộng nhỉ?
Tại 2 anh chị đã lần ... lỡ kết duyên nên hậu quả thế :)

barandom
20-05-2010, 11:23
Tình hình chiến sự đang căng thẳng và đang đi vào chiến thuật chiến tranh tâm lý. Cho Lang này góp tấm ảnh chộp được khi lang thang ngoài Bàu trắng chủ nhật tuần trước

https://i892.photobucket.com/albums/ac128/langbiang78/Phan%20thiet%2015-16/DSC_3685.jpg

ĐTM ai chưa biết bơi thì liên hệ gấp với Lang :LL

20-05-2010, 11:27
Tình hình chiến sự đang căng thẳng và đang đi vào chiến thuật chiến tranh tâm lý. Cho Lang này góp tấm ảnh chộp được khi lang thang ngoài Bàu trắng chủ nhật tuần trước

Không có gì căng thẳng cả anh ơi. Giờ là "Mỗi người một giấc mơ" :D

Đống lửa của em tắt ngúm vào lúc 8:48 AM ngày 20/05/2010, tại trang 35 nhà ĐTM rồi, giờ có châm cách mấy cũng chỉ là một đống tro tàn thôi =))

Hình độc đấy (c)

barandom
20-05-2010, 11:28
There are currently 24 users browsing this thread. (17 members and 7 guests)

1. barandom*
2. FBI
3. winbooknmk
4. tichuot
5. langbiang+
6. JiPi+
7. _deny_
8. chaubaogia
9. nuamua
10. muoimuoi+
11. thaophuongdl+
12. hoaxuongrong+
13. Trình Ký

phuongnh
20-05-2010, 11:31
There are currently 23 users browsing this thread. (13 members and 10 guests)
phuongnh* nuamua winbooknmk JiPi langbiang+ muoimuoi thaophuongdl hoaxuongrong Trình Ký

langbiang
20-05-2010, 11:34
Không có gì căng thẳng cả anh ơi. Giờ là "Mỗi người một giấc mơ" :D

Đống lửa của em tắt ngúm vào lúc 8:48 AM ngày 20/05/2010, tại trang 35 nhà ĐTM rồi, giờ có châm cách mấy cũng chỉ là một đống tro tàn thôi =))

Hình độc đấy (c)
Vậy anh là tiên tri vì lửa lòng, lửa tình yêu phượt của anh tắt ngúm cách đây ... mấy tháng rồi. Hehe

JiPi
20-05-2010, 11:35
Em đã quy ẩn giang hồ khá lâu, vậy mà hôm nay có dịp xôm tụ với mọi người...^^...

@lang: lửa tình yêu phượt có tắt ngúm ko đó, sao em thấy anh vẫn phượt dài dài mà..^^

langbiang
20-05-2010, 11:39
Em đã quy ẩn giang hồ khá lâu, vậy mà hôm nay có dịp xôm tụ với mọi người...^^...

@lang: lửa tình yêu phượt có tắt ngúm ko đó, sao em thấy anh vẫn phượt dài dài mà..^^
Thưa! Vẫn phượt nhưng phượt ... cô đơn em ơi!

barandom
20-05-2010, 11:40
Thưa! Vẫn phượt nhưng phượt ... cô đơn em ơi!

Và có thể gọi là Phượt "lang bang " cũng được .

kongfuson
20-05-2010, 12:15
Của chị rắn đấy :) Thuốc này không chữa hết bệnh đâu .

Cứ gây nhau một trận sẽ hết gây nữa (căn cứ định luật "Bảo toàn gây lộn trong cuộc đời") :))

Hé hé bí kíp này hay đó. Hy vọng sẽ áp dụng đc suốt đời.=))

Dautay
20-05-2010, 14:02
Lúc này thời tiết Sài Gòn đang ở nhiệt độ cao, Ghé vô thăm nhà coi có ai ăn trộm không thì đọc 1 loạt cảm nhận của các ACE, em thấy buồn làm sao ấy, người ta thường nói: thương nhau trái ấu cũng tròn ghét nhau trái bồ hòn cũng méo". Em không có ý kiến gì về quan điểm của mỗi người, người nào cũng có cái tôi quá lớn.Mạng online là ảo mà tình cảm của mổi thành viên là thật hãy chia sẽ với nhau khi mình có những điều không hài lòng sao không thẳng thắn nói ra từ lúc đâu cứ để trong tâm trí rồi suy diễn. Mong rằng sau những sự việc đã qua em học ra 1 điều "hãy thẳng thắn nói những điều mình cần nói"

barandom
20-05-2010, 16:14
Hehe trời mát rồi :)) .

Mọi người đã nói hết rồi thì thôi nhé, không nhắc lại chuyện cũ nữa .

Cần rút kinh nghiệm các việc sau :
1/- Đừng có xen vào nhựng việc quá riêng tư của người khác (dù không có ý xấu) để rồi khi bị phản ứng thì không có cách nào cứu vãn được .

2/- Không nên xem những phát biểu linh tinh ở đâu đó nhằm vào mình rồi suy diễn và phản ứng cho nó mệt thân (mà nếu có là nhằm vào mình mà không nêu đích danh thì cứ giả nai không biết luôn cho nó lành ---> khổ cho người cố viết mà hổng ai chịu hiểu ----> ráng chịu) để dành thời gian, sức lực mà ăn chơi cho nó sướng.

3/- Có điều gì bức xúc thì ráng nín lại một hai ngày, tham khảo ý kiến một số người có lòng từ bi cao (Tâm, chị rắn, 2Lúa, nhanchauchau .... chẵng hạn) + đặt mình vào vị trí của người đó ---> xem mình sẽ làm gì . Cuối cùng nếu không nhịn được thì cứ phản ứng cũng không muộn .

Khi phản ứng thì :

a/- Nên nêu luôn danh tính cho nó tiện ----> khỏi gây hiểu lầm ---> phản ứng phụ dây chuyền như vừa rồi X(.
b/- Post thẳng vào Topic này, đừng post vòng vòng để mọi người tập trung vào đọc cho nó vui cửa vui nhà ;)

4/- Xem PM (dành cho những ai có liên quan) .

Mọi việc liên quan đến việc cãi nhau này đến đây là chấm hết nhé . Ai còn vướng mắc điều gì thì cứ PM cho anh rắn nhé.

@Dautay : Mọi việc ở ĐTM là thật, không có cái gì là ảo đâu em à (kể cả mạng online và những chuyện ......:LL ) .

Chúc mọi người vui vẽ . Chúc 2 em Titigold và Muoimuoi có chuyến đi chơi vui và kiếm được thêm 2 thành viên mới cho ĐTM nhé .

mine
20-05-2010, 16:23
Chào mọi người,
Mine chỉ được rủ tham gia 1 chuyến duy nhất với nhà ĐTM, nhưng cũng đủ để cảm nhận rất tốt về tình cảm của các thành viên dành cho nhau. Mine vào nhà ĐTM hầu như mỗi ngày để theo dõi tin tức về mọi người. Vì thế câu chuyện ở trên làm Mine cảm thấy buồn khi vào nhà ĐTM. Mine nghĩ bất cứ ai yêu quý ĐTM đều sẽ cảm thấy rất buồn lòng. Mong cả nhà ĐTM sẽ vẫn luôn yêu thương và gắn bó với nhau cho dù đã từng có những hiểu lầm hay tranh cãi xảy ra, nhé!

2LúaMiềnTây
20-05-2010, 17:41
Trời mát rồi, em đi Phượt đây !..........
Chúc nhà mình cuối tuần vui vẻ nha.

Tam
20-05-2010, 17:42
Hai Lúa phượt ở đảo nào đó?

2LúaMiềnTây
20-05-2010, 17:47
Chời, nhanh vậy chị, canh me em hả?
Mới post bài có 1 phút là chị reply liền, em định vài bữa (chắc tuần sau) ra Côn Đảo, đi khảo sát 1 chuyến, thu thập thêm thông tin và tư liệu. Triệu Nhân sắp truyền nghề cho em rồi...

Tam
20-05-2010, 17:54
Chời, nhanh vậy chị, canh me em hả?
Mới post bài có 1 phút là chị reply liền, em định vài bữa (chắc tuần sau) ra Côn Đảo, đi khảo sát 1 chuyến, thu thập thêm thông tin và tư liệu. Triệu Nhân sắp truyền nghề cho em rồi...

Canh me gì đâu, chị vô thăm nhà mình thôi mà.

Chứ không phải bữa trước em nói là là là.... về quê cắm câu sao :) ?

barandom
20-05-2010, 17:59
Chứ không phải bữa trước em nói là là là.... về quê cắm câu sao :) ?

Lúa chỉ nói về quê cưới vợ thôi mà cưới vợ rồi thì làm "chúa đảo .....vãng" nên tranh thủ ra mấy hòn đảo tập dần dần vậy mà.:LL

2LúaMiềnTây
20-05-2010, 18:01
Em định như vậy, mà hổng có con cá nào chịu cắn câu hết trơn...thiệt là tội nghiệp cho em quá đi, huhuhu...
Vì vậy, em phải năn nỉ, van xin má mi cho em lên Sì Gòn để kiếm cần câu cơm...nhưng đó chỉ là cái cớ thôi. Em lên Sì Gòn để tiện bề...đi Phượt. hehehe.

Túm lại, em xin thông báo với nhà mình luôn, là em sẽ không cưới vợ ở dưới quê nữa. Em sẽ lên Sì Gòn tiếp tục cuộc sống độc thân và em vẫn là thành viên của nhà ĐTM như ngày nào, em không "thở" để cho 1 mình anh Rắn bị mấy chị em bao quanh được.

barandom
20-05-2010, 18:25
Em định như vậy, mà hổng có con cá nào chịu cắn câu hết trơn...thiệt là tội nghiệp cho em quá đi, huhuhu...

Tội cho em tui quáaaaaaa. Thiệt vậy thì chị giới thiệu cho em một con cá khá nặng ký nhe. Mỹ nhân giấu mặt này đến từ Taliban đó, chở cũng nhỏng xe chứ bộ......

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=32750

em không "thở" để cho 1 mình anh Rắn bị mấy chị em bao quanh được.

Hổm nay có mình ên anh Rắn nên được các em chăm sóc kỹ lắm. Em lên gấp đi. Độ này SG nóng quá nên nhà mình off ở chỗ mát mẻ cực kỳ và vô cùng hấp dẫn. (Nhớ kỹ : đi off cấm mang máy chụp hình" (NT) )

langbiang
21-05-2010, 08:28
Tình hình yên ắng thấy rõ sau nghị quyết ban hành của trưởng lão Rắn đốm. Tks tks.

codai
21-05-2010, 14:00
Uh ra conđao đi, dễ thương lắm đó, nói chung đi Condao nghỉ ngơi là tốt nhất đó. khi nào ra thì aloo cho cd.
Hết winh nhau rồi, buồn ghê gớm :)

barandom
21-05-2010, 17:29
Uh ra conđao đi, dễ thương lắm đó, nói chung đi Condao nghỉ ngơi là tốt nhất đó. khi nào ra thì aloo cho cd.
Hết winh nhau rồi, buồn ghê gớm :)

Buồn thì anh em mình winh nhau tiếp đêêêêêê !!!!!!!

meocom
26-05-2010, 13:28
Buồn thì anh em mình winh nhau tiếp đêêêêêê !!!!!!!

Hổm nay bác Ba rủ rê mà chắc nhà mình hổng ai buồn nên không ai lên tiếng hưởng ứng hết trơn. Lành thay, lành thay (c)

@ barandom: Lâu rồi tui hổng có ghé nhà, nay mới thấy bác Ba trách móc vụ up hình lên album. Ông lo dắt thiên nga đi chơi, biểu tui up hình giùm lại không nói up vào đâu mà tui cũng quên không hỏi rõ. Album của ông làm sao tui up hình cho được nên đành up tạm lên tài khoản ảnh của tui. Thiệt thòi là thế mà ông còn hờn mát. (NO). Tui đã gửi tin nhắn Password cho ông rồi nha. (NT)

Nghe ông diễn tả bắt ham nên hôm trước tui cũng đi dọc Kênh Đông rồi. Thú vị lắm nhưng bây giờ đoạn làm đường lại nắng và bụi quá. Hôm nào ông đi dọc sông Sài Gòn phía thượng nguồn nhớ rủ tui với nghe. Đi rồi mình (beer)(beer) hén.

JiPi
28-05-2010, 11:05
Cốc cốc cốc, nhà lại vắng hoe rồi...=..=

codai
29-05-2010, 14:34
Lại thích winh nhau cơ, uh uh em uh chịu đâu!!!!!!!

barandom
29-05-2010, 17:01
Lại thích winh nhau cơ, uh uh em uh chịu đâu!!!!!!!

Codai winh nhau với anh rắn nè , chấp em wính trước đó .

Hehe tháng 6 rồi , chừng nào về ?

codai
30-05-2010, 08:47
Gần lắm rồi anh ơi, mong về đất liền như mong mẹ đi chợ đấy !

titigold
31-05-2010, 14:17
Em về rồi đây, off đi mọi người ơi. Chiều mai, chỗ cũ nhé.

chaubaogia
31-05-2010, 14:25

Chúc mừng em Hà đi khựa về:)

nhanchauchau
31-05-2010, 21:28
Chúc mừng hai em lành lặn trở về nhé!;)

titigold
01-06-2010, 08:57
Hi, tks các ace, em đi đến nơi về đến chốn, nhiều điều thú vị lắm, lần đầu tiên trong đời mới gặp. Tóm lại là vui lắm. Để bữa nào off em kể cho nghe nha. hihi

barandom
01-06-2010, 13:22

Chúc mừng em Hà đi khựa về:)

Chúc mừng hai em lành lặn trở về nhé!;)

Hi, tks các ace, em đi đến nơi về đến chốn, nhiều điều thú vị lắm, lần đầu tiên trong đời mới gặp. Tóm lại là vui lắm. Để bữa nào off em kể cho nghe nha. hihi

Chiều nay CBG và Mr Thanks đi off đi, Titigold và MM sẽ kể chuyện cho nghe nhé :LL . Ai hổng đi lỗ ráng chịu :))

codai
07-06-2010, 16:39
CD về đến sg rồi, ace có dự định tụ tập kg ?

barandom
07-06-2010, 16:55
CD về đến sg rồi, ace có dự định tụ tập kg ?

Chiều mai , T3 lúc 18h00 tại điểm cũ . Đến nha , không đến là:T

titigold
09-06-2010, 09:38
Hôm qua, chi ấy không có đến oánh đòn đi anh Rắn, bọn em chờ xem nè. hihihi

codai
09-06-2010, 18:03
Em mua xăng ở đâu ra vậy hả ? mới về lai sg nên nhiều việc quá, khi nào có độ thi alo lại nhé :)

nthn1989
09-06-2010, 18:09
Em mua xăng ở đâu ra vậy hả ? mới về lai sg nên nhiều việc quá, khi nào có độ thi alo lại nhé :)

Xăng đang giảm giá , mua nhiều vào đốt codai cháy thành than luôn :))

@Codai : lâu lâu quậy chút nhé đang vui .

titigold
10-06-2010, 09:34
@ Codai: tại chị hẹn mà không ra là đáng oánh hứ gì nữa. Em đâu có bán xăng đâu. hihi. Bán cái khác lợi hại hơn nhiều.

barandom
10-06-2010, 10:36
Thôi thì T3 tuần sau vậy, codai nhớ mang cái gì ra để thế mạng là được rồi . :T có thể qui đổi ra hiện vật được miễn là đúng tỉ giá , hể còn dư :T thì tiếp tục bị :T

Còi
10-06-2010, 11:04
Thế thứ 3 tuần sau em góp mẹc với các ace nhé.

barandom
10-06-2010, 12:17

Em cũng như Codai phải mang cái gì đó ra thế mạng nhá :))

titigold
10-06-2010, 13:30

Em tưởng bà chị quy ẩn giang hồ luôn rùi chứ. hihi, nhớ mang theo bộ đồ sexy giống hôm đi cực đông nhá.

Còi
10-06-2010, 15:59
Bộ đấy là bộ đỉnh nhất, vía nhất của chị, chuyên trị dùng để đi câu. Cô cần chị cho mượn, nhé.

barandom
10-06-2010, 16:04
Bộ đấy là bộ đỉnh nhất, vía nhất của chị, chuyên trị dùng để đi câu. Cô cần chị cho mượn, nhé.

Titigold không dám đi câu đâu , nó còn một cái hợp đồng :LL

muoimuoi
10-06-2010, 22:23
Xăng đang giảm giá , mua nhiều vào đốt codai cháy thành than luôn :))

@Codai : lâu lâu quậy chút nhé đang vui .

Hôm qua mới đọc báo thấy bảo phụ thu thêm 1.000đ/lít xăng :( có thấy rẻ đâu ?!

muoimuoi
11-06-2010, 00:18
Anh Rắn ơi, 2 con thiên nga nhà ĐTM cưỡi Lạc Đà dạo Sa Mạc nè. Đang mon men cưỡi Đà Điểu trên Sa Mạc nữa... hehe :D

https://i1010.photobucket.com/albums/af229/tieuthu4mat/Picture800.jpg

Hothimo
11-06-2010, 00:38
Muoimuoi ơi, bao giờ cưỡi đà điểu dạo sa mạc thì rủ tớ đi với nhá ! ;)

2LúaMiềnTây
11-06-2010, 15:14
Em Lúa vừa bị bể show đi Lý Sơn...xui quá...huhuhu.
Bây giờ phải về quê nằm sải lai ở nhà nè, chán thế...:(

codai
11-06-2010, 19:52
Vậy thì thứ 3 này phải cố gắng đi nạp mạng với ace rồi, nhớ mấy khuôn mặt DTM ghê đó nha

muoimuoi
11-06-2010, 21:29
Em Lúa vừa bị bể show đi Lý Sơn...xui quá...huhuhu.
Bây giờ phải về quê nằm sải lai ở nhà nè, chán thế...:(

Ủa, em tưởng anh đi Nha Trang rồi. Vụ Nha Trang bị hủy hả anh :S

nhanchauchau
11-06-2010, 21:33
MM có chữ kí hay nhở (c)

muoimuoi
11-06-2010, 21:36
MM có chữ kí hay nhở (c)

Nhờ thần tượng của em mà em phọt ra câu đó đó anh. :P

cuibap
13-06-2010, 19:56
Lâu quá không gặp cả nhà, cả nhà khỏe không,(NO)

titigold
14-06-2010, 09:32
@ Cùi bắp: chưa được ra tù hả anh??? Mọi người phẻ như voi luôn. Chờ ảnh ọt của anh đi Lý Sơn về nè.

Chúc cả nhà 1 tuần mới vui vẻ nha.

cuibap
14-06-2010, 10:40
@ Cùi bắp: chưa được ra tù hả anh??? Mọi người phẻ như voi luôn. Chờ ảnh ọt của anh đi Lý Sơn về nè.

Chúc cả nhà 1 tuần mới vui vẻ nha.

He he không biết đã được ra tù hay chưa nữa:)).

Cuibap, ( hơ hơ à quên CBG) mới đi Lý Sơn về, chuyến đi rất vui, mới post bài ở đây nè:

https://www.phuot.vn/threads/8351-%C4%90%C3%AAm-tr%C3%AAn-%C4%91%E1%BA%A3o-L%C3%BD-S%C6%A1n?p=203311#post203311

Chúc cả nhà DTM 1 tuần đầy ắp niềm vui. và không có một tí tì ti buồn.

muoimuoi
14-06-2010, 13:11
Anh Chaubaogia ơi, nghe giang hồ đồn mọi người đi vui lắm, cảnh đẹp lắm. Em tiếc & buồn quá anh ơi :(

cuibap
14-06-2010, 20:51
Anh Chaubaogia ơi, nghe giang hồ đồn mọi người đi vui lắm, cảnh đẹp lắm. Em tiếc & buồn quá anh ơi :(

Anh chaubaogia bị treo mẹ nó rồi, chỉ có anh cuibap thôi, he he.
Em tiếc và buuồn thì anh nghe Mơ nói rồi, em khỏi cần nói, hihi

muoimuoi
14-06-2010, 20:59
Anh chaubaogia bị treo mẹ nó rồi, chỉ có anh cuibap thôi, he he.
Em tiếc và buuồn thì anh nghe Mơ nói rồi, em khỏi cần nói, hihi

Hehe, em chờ mai mốt Lý Sơn xây rì-zọt rồi em xuống nghỉ dưỡng luôn :P hè hè

BM
16-06-2010, 14:50
Anh chị Barandom và các bạn thường xuyên thăm viếng góc nhỏ này thân mến!

Mời Anh Chị và các Bạn thu xếp thời gian tham gia off trong lần SN lần 4. Còn nhờ lại lần off trước, chúng ta đã cùng chung tay làm nên một SN trên đảo Ó đáng nhớ như thế nào. Thời gian và thực tế đã giúp cho chúng ta biết về nhau và BM tin rằng tinh thần Phượt cởi mở, thân ái sẽ giúp cho tất cả chúng ta bỏ qua những khúc mắc không đáng có!

BM luôn trân trọng kinh nghiệm, tri thức của các bạn nói chung và Anh/Chị Barandom nói riêng, đã đóng góp cho sân chơi này thêm phần phong phú, làm giàu thêm kinh nghiệm sống và thêm yêu những vùng đất chúng ta sống và đi qua.

Những lời này BM đứng trên tư cách là một thành viên bình thường (vì cũng như Anh Barandom, BM chưa tham gia vào bất cứ "chức danh" nào trên Diễn Đàn)

Xin ngập ngừng đứng trước cánh cửa luôn rộng mở của DTM và ngỏ lời....

Thân ái!

titigold
16-06-2010, 15:51
Anh BM đang đứng trước cửa àh, em ra dìu anh vào nghen. hihi.

Thực ra SN phượt lần 4 nhà DTM rất quan tâm và vẫn theo dõi thường xuyên. Nhưng mà đến thời điểm bi giờ chưa dám đặt gạch gì hết vì phần lớn thành viên chưa sắp xếp được công việc. Đặt gạch mà đến lúc đó lại đi không được thì hức hức.... Cả nhà đang cố gắng sắp xếp nè, được là lên đường liền, cả năm chỉ có sinh nhật 1 lần, đi gặp gỡ ACE để thấy tinh thần phượt cao giờ lại cao hơn nữa.

Hiện tại, nhà DTM đã có anh Hai Lúa Miền Tây và một vài thành viên khác đã đỗ bê tông đi SN rùi. Hy vọng sắp tới sẽ được gặp gỡ mọi người tại SN Phượt.

Anh BM chờ bọn em nghen. hihi

barandom
17-06-2010, 00:05
Hân hoan đón chào anh BM ghé thăm góc nhỏ này.

Sinh nhật Phượt là hoạt động chung của tất cả các thành viên trên diễn đàn.

Nhà ĐTM rất quan tâm sự kiện này và đã có thành viên đăng ký ngay khi Topic được mở, đồng thời cũng góp một vài ý kiến trong công tác tổ chức dù không thuộc Ban Tổ chức. Nhưng cũng chính từ những đóng góp vô tư này đã nảy sinh những điều không hay và những hành xử chưa đúng làm nguội nhiệt tình của không ít thành viên ĐTM. Vì vậy, nhiều người đã có kế hoạch riêng vào thời điểm đó. Việc lên kế hoạch lại cũng cần thời gian sắp xếp nên chưa thể nói trước được điều gì. Những thành viên tham gia được sẽ đăng ký trước ngày đóng danh sách nhé.

Còn nhờ lại lần off trước, chúng ta đã cùng chung tay làm nên một SN trên đảo Ó đáng nhớ như thế nào.

Những lời này BM đứng trên tư cách là một thành viên bình thường (vì cũng như Anh Barandom, BM chưa tham gia vào bất cứ "chức danh" nào trên Diễn Đàn)

SN lần 3 của Phượt Sài Gòn do toàn dân đen tổ chức nên đáng nhớ là phải rồi. :)

kongfuson
17-06-2010, 12:49
Anh Ba, em đã lên lộ trình : SG - Hiệp Phước -đò- Phước Vĩnh Đông -đò- Tân Tập -đò- Long Hựu -đò- Vịnh Tre (TG) - Bình Xuân - Gò Công - Tân Tây - Tân Phước - Gia Thuận - Vàm Láng - Tân Thành - bến Đèn Đỏ.

Lộ trình hơi nhiều. Hy vọng kịp thời gian ghé "nhà trăm cột" và đủ các địa danh về Trương Định. Đề nghị xuất phát lúc 5h sáng.

Địa điểm thì mọi người quyết định.

minhmio
17-06-2010, 14:22
@anh kongfuson: anh ới ời, cung đường này khi nào nhà ĐTM đi vậy anh? Em hỏi xem có đu bám theo được không ợ.

barandom
17-06-2010, 14:41
@anh kongfuson: anh ới ời, cung đường này khi nào nhà ĐTM đi vậy anh? Em hỏi xem có đu bám theo được không ợ.

Cho theo luôn , nhưng có khả năng làm xế nhé

Xuất phát 4h30 ngày T7 19/06/2010 tại 126 Trần Tuấn Khải - F5 - Q5 - TPHCM

muoimuoi
17-06-2010, 15:53
Cho theo luôn , nhưng có khả năng làm xế nhé

Xuất phát 4h30 ngày T7 19/06/2010 tại 126 Trần Tuấn Khải - F5 - Q5 - TPHCM

Xuất phát lúc 4h30 sáng. Đến nơi mà chủ nhà còn ngủ chưa dậy thì đổ hết xăng trong xe ra đốt lửa trại ngồi trước của nhà anh Rắn luôn ;) hehe

kongfuson
17-06-2010, 15:58
Cây cầu "đáng sợ" nhất trên đường :H

muoimuoi
17-06-2010, 16:01
@@ xem xong mà hết hồn luôn ?!

titigold
17-06-2010, 16:26
Huhu, chuyến này lại thiếu em, đề nghị anh Rắn đền cho em. huhuhu

barandom
17-06-2010, 16:53
Xuất phát lúc 4h30 sáng. Đến nơi mà chủ nhà còn ngủ chưa dậy thì đổ hết xăng trong xe ra đốt lửa trại ngồi trước của nhà anh Rắn luôn ;) hehe

Ý ý....Em đừng hù anh, anh sợ..... =))

Huhu, chuyến này lại thiếu em, đề nghị anh Rắn đền cho em. huhuhu

Nín đi anh đền cho dĩa cá viên chiên :))

Còi
17-06-2010, 16:53
Anh Ba, em đã lên lộ trình : SG - Hiệp Phước -đò- Phước Vĩnh Đông -đò- Tân Tập -đò- Long Hựu -đò- Vịnh Tre (TG) - Bình Xuân - Gò Công - Tân Tây - Tân Phước - Gia Thuận - Vàm Láng - Tân Thành - bến Đèn Đỏ.

Lộ trình hơi nhiều. Hy vọng kịp thời gian ghé "nhà trăm cột" và đủ các địa danh về Trương Định. Đề nghị xuất phát lúc 5h sáng.

Địa điểm thì mọi người quyết định.

Mời bà con cô bác gần xa tham gia với nhà ĐTM nào.

@ Anh Ba: Nếu không đủ xế thì có khi mình mang tin này vào topic " Tìm Bạn Đồng Hành " rao đi anh. Chắc có nhiều mem quan tâm hơn đấy anh, với lại như thế cũng mang tính công bằng, khỏi ai nói ra nói vào gì nữa. Hi hi hi

minhmio
17-06-2010, 17:13
Thật là không có cái khổ nào như cái khổ nào. Cứ ngỡ được đi chung với nhà ĐTM đợt này, ai dè trúng ngay thứ 7 phải làm bù buổi sáng, chiều thì lại đi Hắc Dịch mất rồi. Mio đành hẹn dịp khác vậy. Ôi, miền Hạ.... khi nào mới đi đến nơi đến chốn đây???

barandom
17-06-2010, 20:43
Mời bà con cô bác gần xa tham gia với nhà ĐTM nào.

@ Anh Ba: Nếu không đủ xế thì có khi mình mang tin này vào topic " Tìm Bạn Đồng Hành " rao đi anh. Chắc có nhiều mem quan tâm hơn đấy anh, với lại như thế cũng mang tính công bằng, khỏi ai nói ra nói vào gì nữa. Hi hi hi

Nhà mình có khi nào thiếu xế đâu em, chỉ thiếu xế nam cho mấy em ôm thôi. :)).

Chuyến đi chỉ 01 ngày thứ 7 tuần này cho đỡ tù cẳng thôi mà. Không rủ rê nhưng ai quan tâm và thích đi chung, nhà mình đều hoan nghinh hết.

Hẹn off mà không đến nhá, đòn nháaaaaaaaa :T:T:T

kongfuson
17-06-2010, 21:32
Trời ơi các mem nữ nhà mình cầm tay lái mà cứ tưởng mình đang múa điệu "cái chết của con thiên nga" nên mấy xế nam bỏ chạy hết òi. Vụ này chách nhiệm thuộc về anh Rắn đã huấn luyện cho bầy thiên nga:LL

CVN
17-06-2010, 23:34
Các bạn trong nhóm ĐTM thân mến,

Diễn đàn Phượt hiện nay đã có cơ chế chính thức công nhận các Nhóm Phượt hoạt động trên khuôn khổ diễn đàn. Dựa trên số lượng thành viên và hoạt động sôi nổi của nhóm ĐTM, xin được mời các bạn làm một trong số những Nhóm Phượt đầu tiên của diễn đàn.

Mời các bạn đọc quy định và các hướng dẫn liên quan ở topic "Quy định của box "Nhóm Phượt" và Điều kiện lập Nhóm Phượt" (https://www.phuot.vn/threads/8426-Quy-%C4%91%E1%BB%8Bnh-c%E1%BB%A7a-box-Nh%C3%B3m-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-v%C3%A0-%C4%90i%E1%BB%81u-ki%E1%BB%87n-l%E1%BA%ADp-Nh%C3%B3m-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t) và tiến hành từng bước theo quy định!

titigold
18-06-2010, 22:34
Anh CVN ơi, cho em hỏi tí, thành lập nhóm phượt để làm gì ạh??? Nhóm hay không nhóm có gì khác nhau??? Em đọc mà lăn tăn quá. Tks anh

CVN
19-06-2010, 00:15
Anh CVN ơi, cho em hỏi tí, thành lập nhóm phượt để làm gì ạh??? Nhóm hay không nhóm có gì khác nhau??? Em đọc mà lăn tăn quá. Tks anhViệc tự quy tụ thành nhóm khác nhau, với tên khác nhau (đã) là quyết định của các thành viên chứ không phải do ý muốn của cá nhân CVN hay của BĐH. Còn việc tạo box, tạo sub-box là cách để tổ chức các topic liên quan đến các nhóm (từ chát chít đến hẹn họ offline...) một cách quy củ hơn.

chaubaogia
20-06-2010, 16:04
Chào cả nhà:).

Hôm qua gặp thiên thần "War" ở "Mũi Điện", Không biết thiên thần có sức quyền rũ gì mã đi theo đến tận "Mũi Đôi".:))

Đây là thiên thần DTM trước bình minh Hải Đăng Đại Lãnh:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=34778

Đây là thần ....thần gì anh Rằn ha::))

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=34777

barandom
20-06-2010, 19:42
Tin nóng hổi :

Lúc 19h00 ngày 20/06/2010 Hoaxuongrong đã vượt qua "Cửa Tiểu" hoàn thành chuyến độc hành vượt 9 cửa sông MéKong với thời gian kỷ lục : 13 giờ

kongfuson
21-06-2010, 01:04
Quả là kỉ lục. Vậy HXR trở thành nữ quái "xế" roài.

titigold
21-06-2010, 08:50
Mới đi có 1 mình nữa chứ. Nó đi mà mình lo lắng quá. Lỡ bắt cóc. Tháng 10 này ai đi cửa sông miền Trung với mình. ặc ặc. Chúc mừng trở về bình an nha Mới.

barandom
21-06-2010, 08:53
Tâm và thaophuongdl có cái này tặng cho những ai không đi bờ đê phần 2

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=34802

codai
21-06-2010, 09:07
Vậy là mọi người có một kỳ nghỉ cuối tuần hoành tráng quá rồi ,chúc mừng ace nhé!

BM
21-06-2010, 14:28
Tin nóng hổi :

Lúc 19h00 ngày 20/06/2010 Hoaxuongrong đã vượt qua "Cửa Tiểu" hoàn thành chuyến độc hành vượt 9 cửa sông MéKong với thời gian kỷ lục : 13 giờ

Chúc mừng Hoa Xương Rồng! Thật ngưỡng mộ!

Nhà DTM cho BM hỏi cung này có đi xe đạp được không? Nếu khả thi thời gian cần thiết (ngày) ở tốc độ bình quân 15km/h? Cảm ơn nhiều, chúc vui!

barandom
21-06-2010, 15:04
Chúc mừng Hoa Xương Rồng! Thật ngưỡng mộ!

Nhà DTM cho BM hỏi cung này có đi xe đạp được không? Nếu khả thi thời gian cần thiết (ngày) ở tốc độ bình quân 15km/h? Cảm ơn nhiều, chúc vui!

Anh đi xe đạp thoải mái . Chỉ có đoạn SG - Cửa Tiểu = 75Km và đoạn Cửa Cung Hầu - Cửa Định An = 40-50Km là xa thôi còn các đoạn khác cự ly < 10Km .
Tổng thời gian cần thiết 4 ngày (3 ngày đi 9 cửa + 1 ngày lên xe về) .

1/- Ngày 1 : SG - Gò Công (60Km) .

2/- Ngày 2 : Gò Công - Cầu Ngang

a/- Gò Công - phà Đèn đỏ (hoặc đò Bến Chùa) = 15 - 20Km
b/- Phà Đèn Đỏ - đò Phú Tân (hoặc đò Bà Từ hoặc đò Lý Quàn) = 5Km - 10Km
c/- TT Bình Đại - đò Bến Thủ = 10-15Km
d/- Đò Bến Thủ - Chợ Tiêm Tôm = 10-15Km (yêu cầu bắt buộc là phải đến Tiệm Tôm trước 14h00)
e/- Bến đò Rạch Ngát - An Thuận = 10-15Km
f/- Bến đò Long Hòa - Bến đò Thủ Trước (cù lao) = 5Km
g/- Bến đò Thủ Trước (Mỹ Long) - TT Cầu Ngang = 10-15Km

3/- Ngày 3 : TT Cầu Ngang - Sóc Trăng

a/- TT Cầu Ngang - Cảng cá Định An = 30-40Km
b/- Đò Rạch Tráng (Định An) - Đò Rạch Tráng (Trần Đề) = 5-10Km
c/- Cảng cá Trần Đề - Sóc Trăng = 40Km

4/- Ngày 4 : Sóc Trăng - SG bằng xe đò .

Bình quân mỗi ngày khoảng 90 - 100Km

Chú ý : đường đi không quan trọng, chỉ có canh đò là chua thôi . Các bến đò vượt cửa sông cách khoảng 1 giờ - 2 giờ mới có 1 chuyến . Đặc biệt các đò Phú Tân (ngày chỉ có 3 chuyến) , Bà Từ và Lý Quàn (ngày 5-6 chuyến) , đò Tiệm Tôm (ngày chỉ có 2 chuyến 8h00 và 14h00) . Trễ đò là chắc chắn 100% bể sô vì sẽ trễ đò dây chuyền . Nếu trễ đò Tiêm Tôm là phá sản luôn (bắt buộc phải cộng thêm 1 ngày)

meocom
21-06-2010, 16:13
Tâm và thaophuongdl có cái này tặng cho những ai không đi bờ đê phần 2

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=34802

Thấy hai con tôm nướng mà bắt ham. Tấm ảnh này chụp ở đâu vậy anh Ba, cách Nhà thờ Đức Bà Sài Gòn bao nhiêu cây số vậy? Hỏi cho biết, có dịp nào về miền Tây tớ tranh thủ thưởng thức ấy mà.

muoimuoi
21-06-2010, 16:56
Con tôm này là tôm gì mà to vậy anh Rắn? Ăn xong chắc ngán cả tuần luôn quá :U

kongfuson
21-06-2010, 17:08
Thấy hai con tôm nướng mà bắt ham. Tấm ảnh này chụp ở đâu vậy anh Ba, cách Nhà thờ Đức Bà Sài Gòn bao nhiêu cây số vậy? Hỏi cho biết, có dịp nào về miền Tây tớ tranh thủ thưởng thức ấy mà.

Ảnh này chụp ở bãi biển Tân Thành - Gò Công.

barandom
21-06-2010, 17:18
Con tôm này là tôm gì mà to vậy anh Rắn? Ăn xong chắc ngán cả tuần luôn quá :U

Chẵng biết là tôm gì nữa hình như tôm sú (loại lớn) . Ăn xong ngán đúng 1 tuần , hết tuần là hết ngán lại muốn đi ăn tiếp =))

Tấm ảnh này chụp ở biển Tân Thành . Từ nhà thờ Đức Bà chạy ra bến Bạch Đằng leo lên bè chuối thả bao giờ hết sông lên bờ đi thêm 10Km nữa là tới chỗ này. Muốn ăn tôm to này thì không cần đi xa, ra Tân Tập (cách SG 25Km) nhiều lắm mà rẻ hơn chỗ này nữa (giá khoảng 200K/kg thôi)

Bao giờ anh mới xong công việc lận ? Xong thì qua đây tui dắt đi ăn miễn phí (ăn xong Tam nó trả tiền) =)).

BM
21-06-2010, 17:31
Cảm ơn anh Barandom, tiếp bước DTM, BM làm một chuyến xe đạp theo cung anh chỉ dẫn. Chúc vui!

Tam
21-06-2010, 17:58
Chẵng biết là tôm gì nữa hình như tôm sú (loại lớn) . Ăn xong ngán đúng 1 tuần , hết tuần là hết ngán lại muốn đi ăn tiếp =))

Tôm sú loại lớn mà chỉ có 2 con lớn thôi, nên 2 con zịt được ưu tiên, hehe.

Bao giờ anh mới xong công việc lận ? Xong thì qua đây tui dắt đi ăn miễn phí (ăn xong Tam nó trả tiền)

Anh Rắn quên nhắc trước khi "Tam nó trả tiền" ;)

nthn1989
22-06-2010, 01:24
Tin nóng hổi :

Đúng là "nữ quái xế" của ĐTM . Chúc mừng Hxr nha.

titigold
22-06-2010, 15:34
Thèm cháo gà. Off nhậu cháo gà tại nhà anh Rắn. Đề nghị ACE gần xa báo danh để đi chợ nha.

Thời gian: Chủ nhật ngày 27/06/2010 lúc 9h sáng.

Món chính là cháo gà.

barandom
22-06-2010, 18:01
Thèm cháo gà. Off nhậu cháo gà tại nhà anh Rắn. Đề nghị ACE gần xa báo danh để đi chợ nha.

Thời gian: Chủ nhật ngày 27/06/2010 lúc 9h sáng.

Món chính là cháo gà.

Thành phần : toàn thể nhà ĐTM và tất cả mem nào trên 4rum muốn tham gia .

chaubaogia
22-06-2010, 21:39
Thành phần : toàn thể nhà ĐTM và tất cả mem nào trên 4rum muốn tham gia .

Gửi EMS cho em một tô cháo gà nha anh Rắn.(NT)

minhmio
22-06-2010, 21:47
Anh Rắn ơi, cho nhà Trời ơi em đăng ký 7 suất nha anh. ^^ Bữa đó em dắt theo gái Hà lội để giao lưu với nhà ĐTM. Cám ơn anh đã có lời mời ạ.

Em cập nhật thêm anh xedap3banh_83 nữa là 8 người tất cả anh Rắn ơi.

xedap3banh_83
22-06-2010, 21:52
em em em ,,,, mio ,,, còn anh nữa nè ,,, bỏ anh bơ vơ buồn ghê á

2LúaMiềnTây
22-06-2010, 23:04
Sáng chủ nhật có độ cháo gà với ĐTM, chiều chủ nhật ăn tiệc thịt nướng ngoài trời với nhóm Xiên Dzịt, vậy là chủ nhật này phải chạy show rồi...Haizzz

kongfuson
23-06-2010, 01:32
Show hình người mẫu và 2 ông thần súng. Tranh thủ vừa xem đá banh vừa up load hình

Dưới sình non trơn trơn ta vẫn cài hoa

Up xong. Cả nhà click vào để download. Có thể chờ hơi bị lâu. Sorry, lần sau sẽ nhớ mang u sờ bờ.

http://www.mediafire.com/?zmmtm34jz5d

http://www.mediafire.com/?munurywjzqn

codai
23-06-2010, 07:55
Thế là chủ nhật này không được ăn cháo gà rồi, thôi thì gởi cho em lông con gà nhé!

Dautay
23-06-2010, 09:00
Show hình người mẫu và 2 ông thần súng. Tranh thủ vừa xem đá banh vừa up load hình

Dưới sình non trơn trơn ta vẫn cài hoa

Up xong. Cả nhà click vào để download. Có thể chờ hơi bị lâu. Sorry, lần sau sẽ nhớ mang u sờ bờ.

http://www.mediafire.com/?zmmtm34jz5d

http://www.mediafire.com/?munurywjzqn

Bông Hoa của Nhà ĐTM sao không mở khầu trang ra thế.....:)

muoimuoi
23-06-2010, 09:09
Anh Rắn ơi, em đi học sáng chiều liên tục 3 ngày T6 T7 CN :( híc híc. Hok tham gia măm măm với nhà mình được rồi. Tự nhiên Công ty cho đi học chi hok biết nữa :( Em là "con nhà ngèo hiếu phượt" chứ hok phải "con nhà nghèo hiếu học" :H

muoimuoi
23-06-2010, 09:11
Bông Hoa của Nhà ĐTM sao không mở khầu trang ra thế.....:)

Vì Bông hoa quên mang SUNPLAY :P hehe

titigold
23-06-2010, 09:13
Em sẽ chừa phần MM, MM đi học xong qua liền hén.

barandom
23-06-2010, 09:20
Anh Rắn ơi, em đi học sáng chiều liên tục 3 ngày T6 T7 CN :( híc híc. Hok tham gia măm măm với nhà mình được rồi. Tự nhiên Công ty cho đi học chi hok biết nữa :( Em là "con nhà ngèo hiếu phượt" chứ hok phải "con nhà nghèo hiếu học" :H

Anh Rắn ơi, cho nhà Trời ơi em đăng ký 7 suất nha anh. ^^ Bữa đó em dắt theo gái Hà lội để giao lưu với nhà ĐTM. Cám ơn anh đã có lời mời ạ.

Em cập nhật thêm anh xedap3banh_83 nữa là 8 người tất cả anh Rắn ơi.

Học xong buổi sáng chạy qua , chiều học tiếp nhe . Không có em bảo vệ là coi chừng Minhmio nó bắt anh đi bằm xả ớt đó

minhmio
23-06-2010, 09:35
Hehe, anh Rắn ới ời, em không dám manh động đâu ạ.

muoimuoi
23-06-2010, 10:02
Học xong buổi sáng chạy qua , chiều học tiếp nhe . Không có em bảo vệ là coi chừng Minhmio nó bắt anh đi bằm xả ớt đó

Hình như các học viên của lớp em có hẹn ngày Chủ Nhật hay sao mà thấy sếp mới email lại là Chủ nhật được nghỉ & chiều thứ 7 ở lại muộn để làm bài Test. hì hì, tình hình là MM có thể bảo vệ anh Rắn cả ngày chủ nhật & múa dao trong bếp cả buổi sáng Chủ nhật được rồi :D hehe (c)

barandom
23-06-2010, 10:54
Hình như các học viên của lớp em có hẹn ngày Chủ Nhật hay sao mà thấy sếp mới email lại là Chủ nhật được nghỉ & chiều thứ 7 ở lại muộn để làm bài Test. hì hì, tình hình là MM có thể bảo vệ anh Rắn cả ngày chủ nhật & múa dao trong bếp cả buổi sáng Chủ nhật được rồi :D hehe (c)

Hehe, anh Rắn ới ời, em không dám manh động đâu ạ.

Minhmio quả là có tầm nhìn xa trông rộng :))

titigold
23-06-2010, 13:40
@minhmio: mình đã gửi PM rồi nha. Nhớ check nha.

minhmio
23-06-2010, 13:55
@titigold: mio check rồi và trả lời trên đây luôn nhé: sáng chủ nhật sẽ có người qua sớm để phụ. Cho mio hỏi chút nha: mấy giờ có mặt để múa dao, múa rổ được vậy?
Số điện thoại của mio là 01694948689, Y!ID: [email protected]

EmHN
23-06-2010, 14:54
Vụ múa dao, múa rổ coi bộ xôm tụ dữ ta? Ai cũng giành hết vậy? Chắc em hy sinh hát karaoke minh họa phục vụ mọi người múa khỏe quá!!! Hic, Khổ thân em hát hay làm chi...

muoimuoi
23-06-2010, 14:59
Vụ múa dao, múa rổ coi bộ xôm tụ dữ ta? Ai cũng giành hết vậy? Chắc em hy sinh hát karaoke minh họa phục vụ mọi người múa khỏe quá!!! Hic, Khổ thân em hát hay làm chi...

Trời trời :D, cho MM bay theo với. Bỏ nghiệp nấu nướng, theo nghiệp cầm ca quá. hehe

titigold
23-06-2010, 15:37
@titigold: mio check rồi và trả lời trên đây luôn nhé: sáng chủ nhật sẽ có người qua sớm để phụ. Cho mio hỏi chút nha: mấy giờ có mặt để múa dao, múa rổ được vậy?
Số điện thoại của mio là 01694948689, Y!ID: [email protected]

Chị Barandom và em sẽ đi chợ vào lúc 7h sáng và cần 1 người đi chợ nữa. Mọi người đến vào lúc 9h để phụ múa các thể loại nha.

Thời gian chốt số lượng là lúc 12h ngày thứ 6 25/06/2010, đồng thời mọi người deposit để đi chợ nha: mỗi người 50k.

Món ăn chính là cháo gà rùi mừ sợ mọi người không no và còn dư xèn nên mọi người nghĩ thêm món gì nữa nha.

Thành phần hiện này bao gồm
1+2 Anh chi Barandom
3 titigold
4 MM
5 emHN
6 Lúa
7 HXR
8 Quốc
9 Rùa
10 -17: nhà trời ơi
18 Heo

Thành phần dập dòm: Ms Tam, Ms Thao,

barandom
23-06-2010, 16:09
1+2 Anh chi Barandom
3 titigold
4 MM
5 emHN
6 Lúa
7 HXR
8 Quốc
9 Rùa
18 Heo
19 Thaophuongdl

Thành phần dập dòm: Ms Tam, Ms Thao,

--------------------------------------------------------------------------------

minhmio
23-06-2010, 16:50
Chị Barandom và em sẽ đi chợ vào lúc 7h sáng và cần 1 người đi chợ nữa. Mọi người đến vào lúc 9h để phụ múa các thể loại nha.

Thời gian chốt số lượng là lúc 12h ngày thứ 6 25/06/2010, đồng thời mọi người deposit để đi chợ nha: mỗi người 50k.

Món ăn chính là cháo gà rùi mừ sợ mọi người không no và còn dư xèn nên mọi người nghĩ thêm món gì nữa nha.

Về vụ đi chợ, để em tuyển người không cần đẹp trai, không cần trình độ, chỉ cần cao to và "phẻ" mạnh đi chợ xách đồ cho chị Ba nha chị Ba. Còn deposit thống nhất sẽ đóng vào chủ nhật nha chị titigold.

Về khoản ăn uống, có cháo gà thế nào cũng có gỏi nhỉ ^^. Em có 1 ước ao, em có 1 khát khao... bò lúc lắc, bò lúc lắc + khoai lang chiên, chẹp chẹp... Hôm trước em đọc báo thấy người ta khuyên nên thay khoai tây chiên bằng khoai lang vì như thế sẽ có nhiều chất xơ, giúp tiêu hóa tốt và không béo :D

Tráng miệng thì mình có thể mua thêm đồ về đổ rau câu trái cây (thơm, mít, thanh long, nho, táo gì gì cũng được :D hoặc làm trái cây trộn sữa chua vừa ngon vừa mát, rất thích hợp cho mùa hè này. Em hết ạ.

titigold
23-06-2010, 17:02
Hihi, về khoản đi chợ thì em chỉ đi theo chị Ba và xách đồ thui àh, cần thêm người xách đồ mừ (không lẽ ghi hoạch tẹt là tuyển .....) hic hic.

2LúaMiềnTây
23-06-2010, 17:41

Trời trời :D, cho MM bay theo với. Bỏ nghiệp nấu nướng, theo nghiệp cầm ca quá. hehe

Lúa sẽ song ca cùng 2 cô cho nó hoành tráng...:D

Hihi, về khoản đi chợ thì em chỉ đi theo chị Ba và xách đồ thui àh, cần thêm người xách đồ mừ (không lẽ ghi hoạch tẹt là tuyển .....) hic hic.

Em titigold nha, muốn tuyển zai mới thì cô cứ nói toạc móng heo (lợn) ra luôn đi cho rồi =))

barandom
23-06-2010, 18:01
Về vụ đi chợ, để em tuyển người không cần đẹp trai, không cần trình độ, chỉ cần cao to và "phẻ" mạnh đi chợ xách đồ cho chị Ba nha chị Ba. Còn deposit thống nhất sẽ đóng vào chủ nhật nha chị titigold.

Không cần phải cao to và phẻ mạnh đâu , chủ yếu là phải đẹp chai (có trình độ càng tốt) (NT). Xách đồ cho chị Ba là chuyện phụ , đi cặp với Titigold mới là chuyện chính =))

hoaxuongrong
23-06-2010, 18:23
Hihi, cảm ơn a Rắn đã vẽ cho em cung đường chi tiết và luôn dõi theo em trên mọi nẻo đường. Chuyến đi nhẹ nhàng lắm, ai đi cũng dc hết, ko cần phải quái xế đâu a.

deny
23-06-2010, 19:30
HXR quê ở Bình Định phải hok ta..

Chuyến đi ấn tượng lắm :D

nhanchauchau
23-06-2010, 21:27
Em thèmmmmmmmmmm........................

muoimuoi
23-06-2010, 23:33
Em thèmmmmmmmmmm........................

Em thèm phở hả anh :P

nhanchauchau
24-06-2010, 09:27
THèm chaó gà chủ nhật này en ạ. sao em nghĩ là anh thèm phở:T

titigold
24-06-2010, 09:28
Không cần phải cao to và phẻ mạnh đâu , chủ yếu là phải đẹp chai (có trình độ càng tốt) (NT). Xách đồ cho chị Ba là chuyện phụ , đi cặp với Titigold mới là chuyện chính =))

Để em nói với chị Rắn để anh Rắn theo xách đồ hén.:D

1+2 Anh chi Barandom
3 titigold
4 MM
5 emHN
6 Lúa
7 HXR
8 Quốc
9 Rùa
18 Heo
19 Thaophuongdl
20 Bạn MM
21 Shogun

codai
24-06-2010, 11:11
Để em nói với chị Rắn để anh Rắn theo xách đồ hén.:D

1+2 Anh chi Barandom
3 titigold
4 MM
5 emHN
6 Lúa
7 HXR
8 Quốc
9 Rùa
18 Heo
19 Thaophuongdl
20 Bạn MM
21 Shogun

Codai ném gạch ném đá, ai u đầu mẻ tráng thì chịu thôi, tối nay cd bay về Úc lại rồi, nên sẽ theo dõi tình hình lượt phượt của ace. khi nào có cơ hội sẽ gặp lại mọi người.

deny
24-06-2010, 11:53
Chào anh chị ba rắn đốm và nhà ĐTM, cho em đăng ký 3 suất nhé (1 suất cho em và 2 suất đk dùm :D)

barandom
24-06-2010, 13:30
Cám ơn các bạn đã nhiệt tình hưởng ứng :). Thực đơn chủ nhật, 27/6/2010 tại nhà anh Rắn gồm các món sau:
1/ Cháo + gỏi gà
2/ Bò lúc lắc + bánh mì (đỡ dầu mỡ)
3/ Trái cây
4/ Thức uống ?

@Titigol: em chốt dùm chị danh sách và làm thủ quỹ luôn nha (thu + chi). Nhà anh Rắn có thể chứa 25 người (NT)

@nhanchauchau : chị sẽ gửi 1 tô cháo gà nóng hổi cho em và chaubaogia bằng EMS nha. ;)

Hẹn gặp mọi người sáng CN này nha. (beer)

titigold
24-06-2010, 13:45
Theo lời chị Rắn thì mình chốt danh sách ở số lượng 25 hén. Nhiều nữa là nguy cơ sập nhà cao đó nha (em ko có chịu trách nhiệm vụ này nha hehehehe).

Danh sách tới thời điểm hiện này là 24 người.

1+2 Anh chi Barandom
3 titigold
4 MM
5 emHN
6 Lúa
7 HXR
8 Quốc
9 Rùa
18 Heo
19 Thaophuongdl
20 Bạn MM
21 Shogun
22+23+24: Deny + bạn + bạn

@DTM: em sẽ ứng tiền trước cho mọi người để ngày CN đi chợ.

minhmio
24-06-2010, 13:58
Chị Ba ui, thức uống làm hỗn hợp sương sâm + sương sáo + mủ trôm + mủ gòn + n thứ khác = phục linh hén chị? Mát cực kỳ luôn, dễ làm nữa ^^

barandom
24-06-2010, 14:36
Chị Ba ui, thức uống làm hỗn hợp sương sâm + sương sáo + mủ trôm + mủ gòn + n thứ khác = phục linh hén chị? Mát cực kỳ luôn, dễ làm nữa ^^

Với mấy cái món thức uống này " Hột é " có dám qua hông ta ? :))

@ Hột é : qua đi , anh bảo đảm em an toàn ra về .

2LúaMiềnTây
24-06-2010, 14:47
Theo lời chị Rắn thì mình chốt danh sách ở số lượng 25 hén. Nhiều nữa là nguy cơ sập nhà cao đó nha (em ko có chịu trách nhiệm vụ này nha hehehehe).

Danh sách tới thời điểm hiện này là 24 người.

1+2 Anh chi Barandom
3 titigold
4 MM
5 emHN
6 Lúa
7 HXR
8 Quốc
9 Rùa
18 Heo
19 Thaophuongdl
20 Bạn MM
21 Shogun
22+23+24: Deny + bạn + bạn
25. FionaDoan

@DTM: em sẽ ứng tiền trước cho mọi người để ngày CN đi chợ.

Người thứ 25 cho Lúa đăng ký hộ 1 bạn nữ trong nhóm Xuyên Việt nhe. bạn FionaDoan.

deny
24-06-2010, 15:01
Người thứ 25 cho Lúa đăng ký hộ 1 bạn nữ trong nhóm Xuyên Việt nhe. bạn FionaDoan.
W0W, tuyệt..
Vậy là có dịp gặp 2 bạn đi xuyên việt vừa rồi, 2 lúa nói Fiona nhớ mang theo cái files chi tiết cho mình xem với nhé
Mới nghe thấy khoe hoàn thành cái files hôm qua, tò mò muốn xem để rút kinh nghiệm sắp tới đó mà

chaubaogia
24-06-2010, 16:35
Cháo gà, trảng cỏ, cháo gà, trảng cỏ, cháo gà, trảng cỏ, cháo gà, trảng cỏ.......ôi chao...

codai
24-06-2010, 16:48
Hôm rồi em ra DN mà không được gặp anh, cám ơn đã tư vấn cung đường nha anh, nghe lời anh, chạy một vòng tới đó luôn, phê bở hơi tai, lên tới đó lội nước và bắt cá, ôi Thánh Địa Mỹ Sơn

tulipden
24-06-2010, 19:06
Nhìn thực đơn hấp dẫn quá, tâm hồn ăn uống đầy người mà ở chi xa quá là xa, huhu.

muoimuoi
24-06-2010, 21:11
Nhìn thực đơn hấp dẫn quá, tâm hồn ăn uống đầy người mà ở chi xa quá là xa, huhu.

Chị ơi, cuối tuần này đại diện nhà ĐTM sẽ có Trung Sữa ra gặp chị... Tụi em có gửi 999 nụ hôn cho chị, nhờ Sữa chuyển dùm. Chị nhận hết nha chị :D hehe

@ Trung Sữa: thiếu cái nào là tui bắt đền đó nha :Dam