PDA

View Full Version : 442.......8 (Phần 1)

Pages : 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11

autumnovember
22-10-2009, 20:27
Nhớ nhà quá :help.

cafe đi. Có ai rảnh không nào?

tichuot
22-10-2009, 20:35
cafe đi. Có ai rảnh không nào?

Công việc còn nhiều nên tạm thời uống Nét Cafe vậy.
Cary ơi, anh lại giống em rồi. :shrug:

canary
22-10-2009, 22:06
Công việc còn nhiều nên tạm thời uống Nét Cafe vậy.
Cary ơi, anh lại giống em rồi. :shrug:

Đấy vậy mà cứ trách em bỏ bê nhà mình. Thôi thì đành mong sao qua khỏi con trăng này cho cv ổn ổn rồi lại vi vu xế nhé..

Bao giờ cho đến tháng...... :((

lengkeng1minh
23-10-2009, 05:31
Anh bị đau mắt, mạng ở nhà ban ngày không vào Phượt được. Tắt đt để không bị trường réo vào. Cái của Nam anh có rồi, chiều ghé anh đưa (Xời á! ai thèm lừa em mà lo thế?)

Nambyus
23-10-2009, 08:33
Anh bị đau mắt, mạng ở nhà ban ngày không vào Phượt được. Tắt đt để không bị trường réo vào. Cái của Nam anh có rồi, chiều ghé anh đưa (Xời á! ai thèm lừa em mà lo thế?)

Lừa gì anh. Sao anh đa nghi quá, và anh cũng đánh giá thấp em. Lừa thì phải lừa nhiều, nhiêu đó ăn thua gì đại ka!:LL

autumnovember
23-10-2009, 09:46
Lừa gì anh. Sao anh đa nghi quá, và anh cũng đánh giá thấp em. Lừa thì phải lừa nhiều, nhiêu đó ăn thua gì đại ka!:LL

Anh Lengkeng và Nambyus ơi. chính vì lý do.... gì gì đó.... nên off ẹp đi chứ nhỉ. Mấy hôm rồi (ặc ặc, trọn vẹn 1 ngày hôm qua) chả gặp ai cả. hi hi hi hi

Tichuot và canary nữa, bận ráo hết rồi. Ôi ôi ôi. Mình buồn quá ta. hehehehe

Cả nhà chia vui với em nhá. heheh, tình hình là Tết này mà em ló mặt ra HN là chết tiền "lì xì" bởi tất cả bạn em với em họ em đều có cháu hết ráo.

Úi, mọi người Tết này có chuyến đi nào không để em Lánh Nạn cái.

BM
23-10-2009, 11:20
Chào 4428, bây giờ là 9h11' PM tại Arizona, BM vừa mới cắm trại 3 đêm tại Grand Canyon và hành quân Bright Angel Trail trở về một thị trấn nhỏ tên Flagstaff nằm trên cửa ngõ vào Grand Canyon xinh xắn quyến rũ và đầy tính lịch sử của đường 66 lừng danh của Mỹ. Tychuot hết chê là đại ca BM không biết nấu ăn nhé!: mì gói, bò nướng, cá hồi nướng, rau trộn,...làm tuốt! Nhiệt độ mấy hôm nay ở Grand Canyon đêm xuống còn 0 độ C nên rất lạnh. Ngày mai, sẽ lên tàu lửa Huê Kỳ tiếp tục tiến về New Mexico để thăm một thành phố đậm văn hóa Da đỏ và Tây Ban Nha: Santa Fe. Chúc mọi người ở nhà vui nhé! tám thật nhiều cho xôm tụ!:D

barandom
23-10-2009, 11:40
Chào 4428, bây giờ là 9h11' PM tại Arizona, BM vừa mới cắm trại 3 đêm tại Grand Canyon và hành quân Bright Angel Trail trở về một thị trấn nhỏ tên Flagstaff nằm trên cửa ngõ vào Grand Canyon xinh xắn quyến rũ và đầy tính lịch sử của đường 66 lừng danh của Mỹ. Tychuot hết chê là đại ca BM không biết nấu ăn nhé!: mì gói, bò nướng, cá hồi nướng, rau trộn,...làm tuốt! Nhiệt độ mấy hôm nay ở Grand Canyon đêm xuống còn 0 độ C nên rất lạnh. Ngày mai, sẽ lên tàu lửa Huê Kỳ tiếp tục tiến về New Mexico để thăm một thành phố đậm văn hóa Da đỏ và Tây Ban Nha: Santa Fe. Chúc mọi người ở nhà vui nhé! tám thật nhiều cho xôm tụ!:D

Quá dữ ! :)

tichuot
23-10-2009, 11:52

Ôi thế là có người kế thừa việc bếp nút rồi. =))

Nambyus
23-10-2009, 13:08
ôi các anh em bạn hiền chiến hữu của tôi ơi! Tui ...ngứa chân quá điiiiiiiiiiiiiiiiii!:))

autumnovember
23-10-2009, 13:49

Anh ơi, khi nào về dạy em món rau trộn nhé. Ngon tuyệt, yumy yumy.
Tại New Mexico, anh nhớ chụp ảnh ngồi trên ngựa đội mũ lông của người da đỏ và đội mũ Mexico nữa anh nhé.

lengkeng1minh
23-10-2009, 14:32
Bà con ơi! Tuần sau ngày rằm trăng sáng lắm có đi đâu không?

autumnovember
23-10-2009, 15:01

Nếu tuần sau trùng với ngày 30 hay 31 tháng 10 thì em bận mất rồi. Thứ 7 em phải dọn.... ạ

tichuot
23-10-2009, 15:06

Em và Canary ứ có quan điểm cuối tuần trong thời gian này anh ạ. X(

thumongto
23-10-2009, 15:47
Chị Dugiang tuần này có về ? Mua giầy rồi nhé.

lengkeng1minh
23-10-2009, 16:01
Nếu tuần sau trùng với ngày 30 hay 31 tháng 10 thì em bận mất rồi. Thứ 7 em phải dọn.... ạ
Anh biết em dọn gì rồi, anh củng không rãnh để dọn phụ, nhưng nghe nói dọn phãi cúng mới linh. À! phải mới cả nhà chứng giám nữa chứ!!!:LL

autumnovember
23-10-2009, 16:09
Anh biết em dọn gì rồi, anh củng không rãnh để dọn phụ, nhưng nghe nói dọn phãi cúng mới linh. À! phải mới cả nhà chứng giám nữa chứ!!!:LL

Anh ơi, không cần phụ đâu, vì cũng chẳng có gì to tát lắm.
Còn mời cả nhà chứng giám thì cả nhà tìm thời điểm nhé, em sẽ chiêu đãi cả nhà món greek salad và spaghetty carbonara. ;);)

tichuot
23-10-2009, 19:18
Đói bụng, lội bộ xuống Đông Ba chơi tô bún bò, kèm thêm ly nước mía. Quên cả mệt, làm tiếp đây.

Autum và Nambyus rữa đi nhá. Nhưng thời gian thì từ từ, chờ món Ba ghét ti của Autum :)).

@ thumongto: tuần này mà sư tỷ em không về Sài gòn thì....:T

phuongnh
23-10-2009, 19:38
Em vào spam phát. Hôm nay em được title mới :D

canary
23-10-2009, 20:55

Hey, em thích cái title này đấy... (c)

autumnovember
23-10-2009, 21:14

Chúc mừng anh nhé. Em cũng được title mới. hi hi hì :D

dan37.org
23-10-2009, 21:44
Sau chuyến đi ngày hôm nay, thế là mình đã gặt chân lên tất cả mọi nẻo đường lớn nhỏ của Cao Bằng boonghây(c)

thumongto
23-10-2009, 22:17
@ thumongto: tuần này mà sư tỷ em không về Sài gòn thì....:T[/QUOTE]

Thì.... bum bum hả:LL:LL

Jessy
23-10-2009, 23:40
Em và Canary ứ có quan điểm cuối tuần trong thời gian này anh ạ. X(

Ậy! Sao lúc nào "em và Canary" cũng liền với nhau ấy nhỉ?:shrug:

canary
23-10-2009, 23:57
Ậy! Sao lúc nào "em và Canary" cũng liền với nhau ấy nhỉ?:shrug:

Hơ hơ cái nàng này, nàng ganh tỵ với ta đấy àh? Xế của nàng bỏ nàng rồi hả? Tuyển xế mới đê ê ê ..... =))=))

tichuot
24-10-2009, 00:31
Sau chuyến đi ngày hôm nay , thế là mình đã gặt chân lên tất cả mọi nẻo đường lớn nhỏ của Cao Bằng boonghây(c)

Hi !!!!!! chào bạn.
Bạn chạy vòng quanh thế giới ở đâu thế, sao hôm nay bạn lại chui vô nhà này ??? Mà vô đây chào hỏi chẳng ăn nhập gì với nhà 442 này hết vậy? hay là có ý định muốn làm quen? :)) hay định PR cái Cao Bằng gì đó của bạn??
Không biết ngoài cái cung Cao Bằng ra, bạn còn có cung nào hay kinh nghiệm nào đóng góp cho diễn đàn không? Chứ topic này chỉ dành riêng cho nhà 442 thôi bạn ạ (BB)

Nước uống không được tinh khiết cho lắm =))

Jessy
24-10-2009, 08:06
Hơ hơ cái nàng này, nàng ganh tỵ với ta đấy àh? Xế của nàng bỏ nàng rồi hả? Tuyển xế mới đê ê ê ..... =))=))

Tớ đâu có ganh tỵ, tớ chỉ questionare ngoài cái vụ xế - ôm đi cùng thì ... . Hi hi Xế thì lúc nào đi tớ cũng có

tichuot
24-10-2009, 08:36
Tớ đâu có ganh tỵ, tớ chỉ questionare ngoài cái vụ xế - ôm đi cùng thì ... . Hi hi Xế thì lúc nào đi tớ cũng có

Thì đương nhiên là có xế rồi, nhưng không chung thủy :))

lengkeng1minh
24-10-2009, 09:27
Thì đương nhiên là có xế rồi, nhưng không chung thủy :))
Quan trọng là không cho ôm đo đường là tốt rồi. Lâu lâu gặp CSGT thì cứ như nghĩ mệt í mà!:)

BM
24-10-2009, 10:13
Chào 442...8!
BM đang ở Santa Fe, một thành phố gần như giữ nguyên bản sắc 400 tuổi của nó, thời tiết lạnh trong khoảng 0 độ C về đêm, các đỉnh núi quanh Santa Fe phủ tuyết trắng. Chúc vui!:)

Nambyus
24-10-2009, 10:42
HOt news, hot news, một phụ nữ Malaysia đã sinh con trước khi máy bay của hãng Air Asia hạ cánh nên hãng này đã thông báo cho hai mẹ con đi miễn phí suốt đời...Má ơi, nếu mà rơi vào tay con thì...chết với bà!=))

autumnovember
24-10-2009, 10:51
Má ơi, nếu mà rơi vào tay con thì...chết với bà!=))

chính vì thế mà bà mới không hứng được =))=))=))

lehoang076
24-10-2009, 11:04
HOt news, hot news, một phụ nữ Malaysia đã sinh con trước khi máy bay của hãng Air Asia hạ cánh nên hãng này đã thông báo cho hai mẹ con đi miễn phí suốt đời...Má ơi, nếu mà rơi vào tay con thì...chết với bà!=))

:)), Vẫn có thể là trường hợp thứ 2, không làm con thì mình làm mẹ. :))

lengkeng1minh
24-10-2009, 14:56
Tối qua xem tivi, trên VTV2 có phim khoa học về vườn quốc gia Chư Yan Sin, phim giới thiệu về thãm thực vật và các loại động vật nằm trong sách đỏ. Mọi người nhớ đón xem phần 2 của phim: Lên đỉnh Chư yan Sin.( Qua phim mình thấy gặp lại người quen củ- của Nambyus). Được nhìn lại những dòng suối với những tảng đá đầy rêu xanh mướt, những cổ thụ trong rừng và rừng Le nơi Cá heo con bị mắc cạn. ÔI! Nhớ Chư Yan Sin quá, nhớ rừng ghê!

Jessy
24-10-2009, 23:24
Chúc mừng sinh nhật thành viên 442 nhé trước và sau giờ này!!!!:bd:bd

tichuot
24-10-2009, 23:33
Tớ cũng thế :S(wait)(HH)(kiss):bd:L

autumnovember
25-10-2009, 06:13
Tớ cũng thế :S(wait)(HH)(kiss):bd:L

Ai vậy tichuot ơi? Anh lengkeng nói đoán mà toàn trật lất à. Vậy là ai vậy ta?

tichuot
26-10-2009, 02:18
Giời ạ, sao tớ chẳng buồn ngủ tí nào cả X(, nằm lăn lộn thế này thế nào mai vô công ty cũng ngáp ngắn ngáp dài.

Chắc phải mang túi ngủ lên sân thượng thôi. =))

Ôi rừng, núi, suối ơi!!!!! Mi là cái quái quỷ gì mà ta lại nhớ ngươi :shrug:

thumongto
26-10-2009, 10:19
Giời ạ, sao tớ chẳng buồn ngủ tí nào cả X(, nằm lăn lộn thế này thế nào mai vô công ty cũng ngáp ngắn ngáp dài.

Chắc phải mang túi ngủ lên sân thượng thôi. =))

Ôi rừng, núi, suối ơi!!!!! Mi là cái quái quỷ gì mà ta lại nhớ ngươi :shrug:

Con chuột này là chuột núi rồi.
Chuột núi xuống phố sao ko nhớ rừng được

Nambyus
26-10-2009, 11:22
Leo Chư Yang Sin nữa đee pà kon ơiiiiiiiiiiiiii..............

lengkeng1minh
26-10-2009, 18:37
Chúc mừng sinh nhật nhé! Của ai thì chỉ ... biết thôi.
Hôm nay có người nhờ đi mua cọc dùm. Đến nơi không chỉ mua được cọc: Giá 5.000đ/ 1 cây, mua cho mình thêm 4 cọc nhựa và được khuyến mại 1 cặp dây dù phãn quang, được biết thêm kiến thức về lều( phân biệt lều dỏm và sịn, phụ liệu đúng chuẩn).
Mình nghỉ nhà mình mổi người nên sắm cọc ( để căn bạt cho võng), chuyến vừa rồi cột vào thân cây và linh tinh dưới đất làm tốn dây lại chồng chéo với nhau thật bất tiện quá bà con ạ.

autumnovember
26-10-2009, 18:54
Chúc mừng sinh nhật nhé! Của ai thì chỉ ... biết thôi.
Hôm nay có người nhờ đi mua cọc dùm. Đến nơi không chỉ mua được cọc: Giá 5.000đ/ 1 cây, mua cho mình thêm 4 cọc nhựa và được khuyến mại 1 cặp dây dù phãn quang, được biết thêm kiến thức về lều( phân biệt lều dỏm và sịn, phụ liệu đúng chuẩn).
Mình nghỉ nhà mình mổi người nên sắm cọc ( để căn bạt cho võng), chuyến vừa rồi cột vào thân cây và linh tinh dưới đất làm tốn dây lại chồng chéo với nhau thật bất tiện quá bà con ạ.

Em đồng ý cả hai tay anh ơi. Anh mua cọc ở đâu, chỉ em với.
Cọc mà nhiều màu sắc, càng chóe càng tốt, vì như thế đỡ bị lẫn với màu đất. Anh nhỉ

autumnovember
26-10-2009, 19:33
Tặng cả nhà món này ạ, thích hợp nhất cho chuyến đi rừng rú của chúng ta:
1. Món Thịt nướng Satay nhé:
http://www.amthucvietnam.com/forum/forum_posts.asp?TID=1498

2. sườn non nướng đá:
http://www.amthucvietnam.com/recipes/ShowRecipe.asp?RecipeID=261&RecipeName=S%C6%B0%E1%BB%9Dn%20non%20n%C6%B0%E1%BB %9Bng%20%C4%91%C3%A1

3. Sườn nướng mật ong:
http://www.amthucvietnam.com/recipes/ShowRecipe.asp?RecipeID=259&RecipeName=S%C6%B0%E1%BB%9Dn%20n%C6%B0%E1%BB%9Bng% 20m%E1%BA%ADt%20ong

4. Salad - cái này tớ phải làm thử vì có món olive oil:
http://www.amthucvietnam.com/recipes/ShowRecipe.asp?RecipeID=256&RecipeName=Salad%20tr%E1%BB%99n

5. Thịt heo nướng:
http://www.amthucvietnam.com/recipes/ShowRecipe.asp?RecipeID=132&RecipeName=Th%E1%BB%8Bt%20Heo%20N%C6%B0%E1%BB%9Bng

Và tớ nghiệm thấy một điều, nếu thịt được ướp dầu ăn với tất nhiên là gia vị, mắm muối thì để được ít nhất là 1/2 ngày không thiu.

lengkeng1minh
26-10-2009, 20:22
Em nó đây:
Cọc nhựa có 2 màu: màu cam và màu xanh lá cây. Chiều dài cọc khoảng 20cm.
Cọc sắt: dài khoảng 18cm, loại trong hình chưa mài nhọn đầu. Cả 2 đồng giá 5.000đ/1cây
Dây dù màu xanh ngọc phãn quang trong đêm, đầu dây có khóa tăng đơ nhựa( dùng tăng hoặc giãm độ căng của dây. độ dài của dây là 2m. Mình quên hỏi giá( 2 lọn trong hình là hàng khuyến mại khách quen).
Địa chỉ nơi bán: 41/18 Trần Quí Cáp, Q. Bình Thạnh. Người bán tên Hùng( khoãng ngoài 50tuổi và là cựu hướng đạo sinh). Địa chỉ này chuyên bán Lều, các bạn nên ghé để có thêm kiến thức về lều, cách dựng và.....hằm bà lằn về cắm trại. Người bán rất nhiệt tình.
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=823&pictureid=20297

lengkeng1minh
26-10-2009, 21:10
Ai có nhu cầu thì thì báo cho anh rồi mua dùm cho, anh củng cần mua thêm ít cọc sắt để sài nơi đất nhiều sỏi đá( cọc nhựa dùng đi biễn và đất thịt).

autumnovember
26-10-2009, 22:08
Ai có nhu cầu thì thì báo cho anh rồi mua dùm cho, anh củng cần mua thêm ít cọc sắt để sài nơi đất nhiều sỏi đá( cọc nhựa dùng đi biễn và đất thịt).

anh mua giúp em với nhé. Em không nhớ cái bạt của em cần bao nhiêu cái cọc, hình như 6 thì phải. Anh mua giúp em 8 cái nhé, hay 8 bộ nhỉ.

Em nghĩ cọc sắt và cọc nhựa là 1 bộ thì phải. Mua cho em cả hai loại nhé, mỗi loại 8 cái

phuongnh
26-10-2009, 22:12
Anh Lengkeng mua giúp em bộ cọc sắt nha. Cám ơn anh.

TheHung
26-10-2009, 22:37
Anh lengkeng oi, anh mua dùm Hùng mỗi loại 10 cây và 10 sợi dây luôn nhé, khi nào offline Hùng lấy và thanh toán cho anh luôn nha. Thanks anh!

lengkeng1minh
27-10-2009, 06:15
Oke, trưa nay mình đi mua cho mình và các bạn, nếu có đủ mình sẽ alô nhe vì cuối tuần này mình"lương khô chất đầy balô.."lên đường.

suri
27-10-2009, 08:14
Oke, trưa nay mình đi mua cho mình và các bạn, nếu có đủ mình sẽ alô nhe vì cuối tuần này mình"lương khô chất đầy balô.."lên đường.

lương khô chất đầy 3lô đi mô vậy anh ?

tichuot
27-10-2009, 08:18
Ngáaaaapppppppppppppp. 2 Ly cafe rồi mà vẫn buồn ngủ thế là sao? X(

Anh lengkeng lại độc hành à.

Suri: Lên xe cứ chạy, đi rồi sẽ đến dù chưa biết đến đâu. :))

dugiang
27-10-2009, 09:07
Chị Dugiang tuần này có về ? Mua giầy rồi nhé.

Báo cáo em, dao Mèo cất trong kho của HL rùi nhé.

Canary ơi, khô cá lóc mang về 2 tuần rồi mà có hẹn hò mang được cho e đâu :T.

tichuot
27-10-2009, 09:35

Cứ giữ đó đi tỷ ơi, món đó đi rừng ăn với cơm nắm, kèm thêm xoài và cóc và nhâm nhi thêm vài lít rượu nữa thì bá chấy bù chét luôn =)) nhắc đến thèm rỏ dãi rồi.

Ơh, thế còn cái vụ khăn rằm của Cam đâu tỷ??? :D

lehoang076
27-10-2009, 10:27
Anh mua dùm em 6 cọc nhựa + 6 lọn dây dù luôn anh nhe. Chủ nhật caffe em gởi tiền. Thanks !

thumongto
27-10-2009, 11:00

Hôm cuối tuần này về nhà chăc bị anh HL :T:T ha sao ý, ở nhà suốt ko gọi cho ai.

Đôi giầy CA đã mua rồi, đang để ở nhà VL:LL

tichuot
27-10-2009, 11:12
Hôm cuối tuần này về nhà chăc bị anh HL :T:T ha sao ý, ở nhà suốt ko gọi cho ai.

Làm gì dám anh ơi =))=))

Mới có 10h sáng là điện thoại em ò í e, rung tê đùi luôn vì Sư tỷ đã an tọa cafe tại Hồ Con Rùa, và có độ nhậu. Mà em ứ ra được vì .....:LL

canary
27-10-2009, 11:49

He he. Khi nào lấy đc đây tỷ? :)

lengkeng1minh
27-10-2009, 21:33
Mình mua rồi, cả phần Lê Hoàng luôn. Ngày mai mình có việc phải gặp Nambyus, sẻ gỡi tất cả cho Nambyus, để CN cô ấy mang ra cà phê Bệt cho mọi người nhe. Riêng dây dù dạ quang giá 10.000đ/1 lọn dài có 2m( thấy mắc quá nên làm nư không mua). Với độ dài như thế chỉ sữ dụng cho lều thội, chứ căng bạt thì không đạt.
Nghe giang hồ đồn, nhà 442 mình có người tổ chức chuyến đi đâu đó vào tuần sau, sao bí mật thế nhỉ? Chưa nghe rủ rê gì hết vậy ta?

chewingum
27-10-2009, 22:42
Hi all.
Lâu ngày vào nhà. Thấy mọi người vẫn khỏe và ăn chơi đều đều là vui rồi.

Nambyus
28-10-2009, 08:28
Mình mua rồi, cả phần Lê Hoàng luôn. Ngày mai mình có việc phải gặp Nambyus, sẻ gỡi tất cả cho Nambyus, để CN cô ấy mang ra cà phê Bệt cho mọi người nhe. Riêng dây dù dạ quang giá 10.000đ/1 lọn dài có 2m( thấy mắc quá nên làm nư không mua). Với độ dài như thế chỉ sữ dụng cho lều thội, chứ căng bạt thì không đạt.
Nghe giang hồ đồn, nhà 442 mình có người tổ chức chuyến đi đâu đó vào tuần sau, sao bí mật thế nhỉ? Chưa nghe rủ rê gì hết vậy ta?

Đại ka toàn ném bom cho em k. Cuối tuần này em giúp Autumn xong là sẽ về Vũng Tàu o bế đại tỷ nhà em, bệt biếc gì anh. Trong tuần thì buổi tối hay trưa có thể bệt được. Hẹn gặp mọi người nhé!!!:D

thumongto
28-10-2009, 09:45

Anh em tuần sau đi đâu à? Cho thumongto đi với:)

canary
28-10-2009, 11:44
Anh em tuần sau đi đâu à? Cho thumongto đi với:)

Đi đâu đi... ngứa chân, ngứa cẳng lắm rồi....

Nhưng trưa thứ 7 nhé cả nhà :D:D

tichuot
28-10-2009, 12:44
Đi đâu đi... ngứa chân, ngứa cẳng lắm rồi....

Nhưng trưa thứ 7 nhé cả nhà :D:D

Chạy bộ đi, vừa luyện tấp sức khỏe, vừa ngắm cảnh thiên nhiên. =)):LL.

Ngồi suốt cả ngày trên ghế, không di chuyển, nên cái bụng tớ nó lại Phệ ra rồi. Hic hic(NT)

barandom
28-10-2009, 12:46
Chạy bộ đi, vừa luyện tấp sức khỏe, vừa ngắm cảnh thiên nhiên. =)):LL.

Ngồi suốt cả ngày trên ghế, không di chuyển, nên cái bụng tớ nó lại Phệ ra rồi. Hic hic(NT)

Đề nghị Tichuot sáng đi bộ từ nhà đến cơ quan, chiều sau 19h00 hẵn đi bộ về nhà => vừa làm nhân viên tốt vừa đảm bảo sức khỏe, biết đâu sếp thấy Tichuot làm dư giờ nhiều quá sẽ cấp cho 10 ngày phép đột xuất tha hồ mà phượt =))

Nambyus
28-10-2009, 13:14
Cả nhà tuần sau đi Bàu Sấu k? Ngứa chân cẳng quá ah...
@Canary: Trưa thứ bảy đi nhâu hả?
@Barandom: Khu di lịch Gáo Gồng đẹp quá, tiếc vì k join được chuyến Đồng Tháp Mười của anh.

canary
28-10-2009, 13:29
Cả nhà tuần sau đi Bàu Sấu k? Ngứa chân cẳng quá ah...
@Canary: Trưa thứ bảy đi nhâu hả?
@Barandom: Khu di lịch Gáo Gồng đẹp quá, tiếc vì k join được chuyến Đồng Tháp Mười của anh.

Tớ chả biết nhậu, đang ngứa chân mà đi nhậu thì hỏng bét. Kiếm nơi nào đó đi đi.... ;);)

lengkeng1minh
28-10-2009, 13:38
Tính cuối tuần đi Sóc Trăng chơi, nhưng bể show rồi, đành ở nhà vậy. Autum đi chơi miền tây rồi các bác á!Chủ nhật ra Bệt chơi bà con ơi. Hôm qua tình cờ gặp Thíchđi , tối ra cà phê Bệt củng nhộn nhịp không kém ban ngày, củng bị Bồ Câu đuổi chạy rần rần. Củng gặp vài Phượt gia ngoài ấy.

barandom
28-10-2009, 14:25
Autum đi chơi miền tây rồi các bác á!

Lại nói xấu người tốt rồi!(NT) . Autum đi công tác mà. :)

thumongto
28-10-2009, 15:24
Anh em ra bệt thứ 7 nhé cho mình bệt ké, chủ nhật mình phải đi chơi xe cào cào rồi, ko bệt được:(

thich_di
28-10-2009, 16:03
Tính cuối tuần đi Sóc Trăng chơi, nhưng bể show rồi, đành ở nhà vậy. Autum đi chơi miền tây rồi các bác á!Chủ nhật ra Bệt chơi bà con ơi. Hôm qua tình cờ gặp Thíchđi , tối ra cà phê Bệt củng nhộn nhịp không kém ban ngày, củng bị Bồ Câu đuổi chạy rần rần. Củng gặp vài Phượt gia ngoài ấy.

Rất vui vì tình cờ gặp anh Tùng.hihì.

Anh chị nhà 442 cho em tham khảo với, mấy bạn trong công ty em định thứ 7 này đi dã ngoại cắm trại, tụi em chưa biết đi đâu nên định đi Thác Giang điền. tui em tính cắm trại qua đêm mà không biết trong Thác có dịch vụ này không? Tụi em cũng không có lều nên định đi thuê.

Kính nhờ các anh chị tư vấn dùm em phát.
- Tụi em định đi chiều thứ 7 - chủ nhật về.
- Mục đích: vui chơi giải trí, không nhất thiết là Khu du lịch, chỗ nào có rừng có hồ, mát mẻ, nấu nướng được là được ạh. An ninh ạ.
- Tụi em đi khoảng 10 người ạh
- Em có thể thuê lều ở đâu ạh?

Cảm ơn cách anh chị

canary
28-10-2009, 16:41
Rất vui vì tình cờ gặp anh Tùng.hihì.

Anh chị nhà 442 cho em tham khảo với, mấy bạn trong công ty em định thứ 7 này đi dã ngoại cắm trại, tụi em chưa biết đi đâu nên định đi Thác Giang điền. tui em tính cắm trại qua đêm mà không biết trong Thác có dịch vụ này không? Tụi em cũng không có lều nên định đi thuê.

Kính nhờ các anh chị tư vấn dùm em phát.
- Tụi em định đi chiều thứ 7 - chủ nhật về.
- Mục đích: vui chơi giải trí, không nhất thiết là Khu du lịch, chỗ nào có rừng có hồ, mát mẻ, nấu nướng được là được ạh. An ninh ạ.
- Tụi em đi khoảng 10 người ạh
- Em có thể thuê lều ở đâu ạh?

Cảm ơn cách anh chị

Tớ đi thác cũng vài lần rồi nhưng không ở lại đêm. Nhưng thác Giang Điền là một nơi khá sạch sẽ và thoáng mát (vì ở đây là khu du lịch rồi).

GĐ có bãi cỏ rất rộng và sạch nên cậu có thể cắm trại or ngủ lều. Có nhiều cây sát nhau đủ khoảng cách để ngủ võng nếu muốn. Nhưng bọn cậu nên liên hệ xin phép BQL trước nhé.
Nice weekend nhé !!!(beer)

lengkeng1minh
29-10-2009, 03:30
Mình củng đã đến Giang Điền, hôm ấy có nhiều người cắm trại, có nhiều lều lớn được dựng lên ngay khu vực đổ khách của bến xe điện( từ cổng vào có xe điên đưa khách vào sâu bên trong). Bạn đến hội Du Khảo số 5 Đinh Tiên Hoàng, Q.1, để thuê lều. Chúc vui.

BM
29-10-2009, 06:32
Chào buổi sáng 442!
Bây giờ là 4h30 chiều BM về đến San Diego, tạm chấm dứt chuỗi ăn chơi rừng rú hoang dã và bắc đầu phượt "luxury" một chút! :). Phượt rừng xứ người lại nhớ rừng xứ mình ghê! Hẹn ngày về làm chuyến hoành tráng như đã dự định nhé! Chúc cả nhà vui khỏe!

tuannd1081
29-10-2009, 10:18
Chúc mừng sinh nhật Canary.

BM
29-10-2009, 13:36
Bảo tàng tượng sáp Madame Tussauds trên Đại Lộ Danh Vọng (Walk of Fame). Mỹ nhân Marilyn Monroe mãi mãi trẻ trung và đầy sức sống!:)

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20421

BM
29-10-2009, 13:48
Thu vàng Santa Fe, một thành phố đậm văn hóa Tây Ban Nha, Da đỏ Pueblo bản xứ, Mễ Tây Cơ và...Mỹ! Những ngôi nhà bằng đất có kiến trúc đặc biệt (Adobe) đã tạo nên một Santa Fe độc đáo, khác biệt.

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20422

BM
29-10-2009, 13:56
Bảo tàng mỹ thuật Santa Fe

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20423

"Ta yêu Thu! yêu mùa Thu!..."

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20424

BM
29-10-2009, 14:09
Cắm trại trong rừng thuộc VQG Grand Canyon

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20427

Grand Canyon (Đại Vực)

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20426

canary
29-10-2009, 14:18
Cắm trại trong rừng thuộc VQG Grand Canyon

Grand Canyon (Đại Vực)

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20426

Ghanh tỵ với đại ka quá (beer)

BM
29-10-2009, 14:26
Những chặng đường đầu tiên của Bright Angel Trail, con đường mòn xuống vực chạm tới sông Colorado đầy sức mạnh. Đây được xem là con đường dễ đi nhất mà mỗi năm có khoảng 400 người phải cứu hộ khẩn cấp. Cao độ chênh lệch giữa miệng vực và đáy là 1,6km!

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20428

BM
29-10-2009, 14:44
Nhiệt độ nơi cắm trại đêm xuống 0 độ C, sáng ra nước đóng băng!

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20429

"Tao là con của bố tao, mẹ tao! chán việc!? là sang Mỹ!?? đi phượt!..." tiếp nối truyền thống hào hùng của "Phượt Ca"..."

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20430

BM
29-10-2009, 22:42
Grand Canyon, South Rim

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20432

Sông Colorado chảy qua Grand Canyon

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20433

BM
29-10-2009, 22:50
Đại bàng Colorado trên bầu trời Grand Canyon

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20434

BM
29-10-2009, 23:08
Quạ

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20436

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20435

Tặng Nambyus

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20437

Tặng Canary (nghe đồn là sắp cưới!?)

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20438

thumongto
29-10-2009, 23:23
Hoho, Từ Buôn Mê mới về đến nhà.
https://i974.photobucket.com/albums/ae228/tieulyquang/ResizeofDSCF5142.jpg

thumongto
29-10-2009, 23:28
Chúc mừng sinh nhật Canary.

Chúc mưng sinh nhật Canary:L

thumongto
29-10-2009, 23:31
Bảo tàng tượng sáp Madame Tussauds trên Đại Lộ Danh Vọng (Walk of Fame). Mỹ nhân Marilyn Monroe mãi mãi trẻ trung và đầy sức sống!:)

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20421

Waxhouse? Các bạn xem fim này chưa? Hơi bị hay đấy

thumongto
29-10-2009, 23:34
[QUOTE=bigminh;135907]Cắm trại trong rừng thuộc VQG Grand Canyon

Có phải là cắm trại ngay đường gáu đi không anh BM?(c)

canary
30-10-2009, 18:26
Cả nhà ơi cuối tuần vui vẻ nhé !!!! :d :d

lengkeng1minh
30-10-2009, 18:44
Ui chán quá, CN này lại phải đi cày nửa rồi. hu huhu.

lengkeng1minh
30-10-2009, 18:50
CN này mình không ra Bệt được, hẹn lúc khác mình mang cọc ra cho mọi người. Sorry Autumnovember ngày mai không giúp được nhé. đi làm nghỉa vụ cao cả về chắc mệt lắm nhỉ?Nhớ cho xem hình cầu tõm và cầu khỉ của em nhe!

autumnovember
30-10-2009, 21:23
Em chào cả nhà, em vừa về nhà được vài phút
Mới có mấy ngày mà cả nhà rôm rả quá. Ảnh của anh Bigminh đẹp quá làm em sinh ra tính xấu. NATO.

Ảnh cầu khỉ thì có nhưng cầu tõm thì đúng là quá bất ngờ nên em không chụp được. Chuyến đi lần này, không có sự giúp đỡ của anh Barandom thì đúng là em và gia đình không đạt được kết quả đâu ạ.

@ Barandom: Em cám ơn anh nhé

Đợt này đi, tuy là đi xe 4 bánh nhưng cả nhà em được ngủ ở nhà cựu chiến binh ở Xẻo Đước, ăn nhờ nhà dân, rồi được thưởng thức "Vỏ máy" và "Vỏ" vui lắm ạ. 4 ngày đi 4 tỉnh, mỗi ngày ngủ ở 1 tỉnh. Trời, rất tuyệt ạ. Em sẽ khoe ảnh ngay. :). Lần này đi em hoàn toàn không hề chuẩn bị, cũng không hề biết đi, chú gọi là lên đường ngay lập tức, nên không mang võng, trên đường đi, tiếc hùi hụi.

@all: Thứ 7 này có off ẹp gì không ạ, em thu xếp được việc xong là em tham gia liền. Đi nhiều giờ chân nó không chịu theo sự điều khiển, nó cứ đòi đi hoài ạ.

@Canary: Chúc mừng sinh nhật Canary nhé!!!, Hơi muộn chút ... NHỈ...

barandom
31-10-2009, 01:37
Chúc mừng SN Canary nhé (wait). Chậm mất gần 2h00 rồi . Thôi thì nhờ vậy em được ăn SN lâu lâu một chút:)

ruadibo
31-10-2009, 08:40
Chúc mừng sinh nhật chị cary, đừng giận e vì chúc trễ nhé tội nghiệp :D

lehoang076
31-10-2009, 10:14
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20430[/QUOTE]

Điểm tâm sáng 2 gói mì luôn :D. Kiểu này đi rừng bên Huê Kỳ nữa tháng chắc BigMinh về tóc quăn hơn. ( do ăn mì gói nhiều )

tichuot
31-10-2009, 10:17
Giờ mới vô được in tẹt nét. =))
Ngắm trăng, ngắm trăng nào.:))

BM
31-10-2009, 11:36
Chào 442!
Tặng mọi người cảnh lao động của dân chài Mỹ trước vịnh San Diego

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20740

Mấy hôm trước ở Hollywood, lang thang đếm sao (sao trên vỉa hè!) thì gặp cảnh đóng phim trên Đại Lộ Danh Vọng, bèn lẻn vô chộp được một cơ số ảnh, trong đó có nữ diễn viên tuổi teen trông khả ái.

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20741

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ, uống giùm một ly cà phê Bệt!:)

BM
31-10-2009, 11:38
@Lehoang076: buổi sáng là buổi chính mà lị! sau đó là ...lương khô và lương khô!:D

BM
31-10-2009, 12:01
Một phần thành phố San Diego nhìn từ cầu cảng

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20747

Một mô phỏng từ một tác phẩm nhiếp ảnh nổi tiếng trong WW II, phía sau là hàng không mẫu hạm USS Midway nổi tiếng của Hải quân Mỹ, nay là một bảo tàng nổi

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20746

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20744

autumnovember
31-10-2009, 14:02
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20430
Anh minh ơi, củi cũng có mã vạch hả anh? Ác liệt nhỉ

tichuot
31-10-2009, 18:54
Ở nhà ngắm trăng sao ??

Cafe đê, nhậu đê.....=))

Đại ca đi Mỹ rồi, nên tớ phải check lịch ăn chơi cho tháng 7/ 2010 cho chuyến India của cả nhà.

Vé máy bay đây, chỉ mới từ KL - India thôi, còn từ SGN - KL thì chưa: Em nào đi được thì ném đá,

https://lh6.ggpht.com/_1SQsXG7BxIQ/Suwow18aF7I/AAAAAAAADTY/Jk2fEpVIyR8/s800/India.jpg

tichuot
01-11-2009, 03:12
Cứ tới lúc đi chơi thì tớ éo ngủ được =)):LL, dậy thôi.....

Ngăm trăng nào, dù đêm nay không phải rằm, nhưng Trăng cũng tròn và đẹp lộng lẫy.

Dậy thôi Jessy, wake up Autum, Suri ơi...... :))

autumnovember
01-11-2009, 05:02
Cứ tới lúc đi chơi thì tớ éo ngủ được =)):LL, dậy thôi.....

Ngăm trăng nào, dù đêm nay không phải rằm, nhưng Trăng cũng tròn và đẹp lộng lẫy.

Dậy thôi Jessy, wake up Autum, Suri ơi...... :))
Wake up rồi đây nè. hi hi hi. Đi thôi

BM
01-11-2009, 22:13
Chào 442!
Hôm qua BM đã "vượt biên" giới Mỹ, sang thăm thành phố Tijuana của Mexico sát nách San Diego. Chỉ cách nhau một hàng rào bằng tôn sắt, vậy mà Mexico có cảm giác nóng hơn, dĩ nhiên nhộn nhạo, lộn xộn và đông vui hỗn tạp hơn phía Mỹ. Đi vòng vòng vài tiếng đồng hồ rồi lại phải xếp hàng dài dằng dặc, kiểm tra an ninh nghiêm ngặt để nhập cảnh lại Mỹ. Chúc cả nhà vui!:)

tichuot
01-11-2009, 22:44
Dzìa nhà rồi, tắm rồi, ăn xôi và bánh bò của Cà ry hết luôn rồi. :))

Tớ thèm me........

autumnovember
01-11-2009, 23:11
Dzìa nhà rồi, tắm rồi, ăn xôi và bánh bò của Cà ry hết luôn rồi. :))

Tớ thèm me........

Trời. Vừa mới về được nhà, chả tắm táp gì, online đã.
hehhe, Me... hả..... hi hi hi. Đúng là (NT).... có khác:)):))

lengkeng1minh
02-11-2009, 00:41
Chào cả nhà, vừa về đến nhà sau chuyến trở lại Bi Doup. 1 chuyến cắm trại kết hợp công tác thiện nguyện. Chuyến đi với 3 Phượt thủ: Langbiang, Yan, L. Keng(ăn theo từ Lán Tranh) và 5 thành viên Hội Du Khảo Trẻ TPHCM.
Nhóm theo tỉnh lộ 722 vào Dung K'no phát kẹo và quà ( quần áo củ quyên góp từ thành viên Hội Du Khảo), về Lán Tranh bàn giao tặng phẫm và giao lưu với các em thiếu nhi. Tối hạ trại gần trạm Kiểm Lâm Cổng Trời, ăn uống và nhảy múa trong sương( mừng lể Halowen trong rừng thông), thưởng thức sự giá lạnh ở độ cao hơn 1.800m.

lengkeng1minh
02-11-2009, 06:29
Mình dự tính đi 725 trở lại thác Voi, nhưng tới ngả 3 Tà Nung và Suối Vàng phân vân 1 chút, sau đó quyết tâm thử vào sâu 722 xem thế nào.
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=848&pictureid=20766
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=848&pictureid=20768
L.Keng suyết bị mắc cạn ở đây, măy mắn thuê được chiếc xe khá tốt và nó cõng mình qua bao đoạn đường gian nan
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=848&pictureid=20767
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=848&pictureid=20769

BM
02-11-2009, 11:45
Lang thang ngắm hoàng hôn trên vịnh San Diego

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20773

Nhìn về phía mũi Loma, nơi những nhà thám hiểm người Tây Ban Nha đã đặt chân lên California vào năm 1542.

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=20772

Mai BM sẽ về San Francisco và lại vào VQG Yosemite cắm trại và trekking tiếp. Chúc cả nhà vui khỏe!:)

lengkeng1minh
02-11-2009, 20:26
Cuối tuần rồi nhà mình đi đâu mà sao chẵng thấy gì hết vậy? cho mình xem 2 chàng Tí và Tiến Thành bị đày đọa bởi các...nàng như thế nào?

tuannd1081
03-11-2009, 09:26
Ở nhà ngắm trăng sao ??

Cafe đê, nhậu đê.....=))

Đại ca đi Mỹ rồi, nên tớ phải check lịch ăn chơi cho tháng 7/ 2010 cho chuyến India của cả nhà.

Vé máy bay đây, chỉ mới từ KL - India thôi, còn từ SGN - KL thì chưa: Em nào đi được thì ném đá,

https://lh6.ggpht.com/_1SQsXG7BxIQ/Suwow18aF7I/AAAAAAAADTY/Jk2fEpVIyR8/s800/India.jpg

em dang ky

Jessy
03-11-2009, 12:14
Cuối tuần rồi nhà mình đi đâu mà sao chẵng thấy gì hết vậy? cho mình xem 2 chàng Tí và Tiến Thành bị đày đọa bởi các...nàng như thế nào?

Chẳng đi đâu cả, loanh quanh tí chút đổi gió sao bằng chuyến đi của anh!. Mà 2 anh chàng tichuot va tienthanh tụi em cưng còn không hết, đày đọa là thế nào! Ai đồn mà ác thế!

lengkeng1minh
03-11-2009, 15:55
Lúc đầu nghe Acc rủ đi ĐL, nhưng tháng 11 kẹt rồi, nên đi sớm hơn. Chỉ tính vào thử 722 rồi ra liền trong ngày, dành ngày hôm sau đi725 vao Nam Ban. Lúc trở ra thì tại Lán Tranh gặp Langbiang và Yan đi vào, 3 anh em xúm xít thăm hỏi, chụp kỷ niệm vài pô, trưởng nhóm hội DK có vào Phượt xem bài nên nhận ra anh và ru đi chung với họ, thế là anh bám càngtheo họ luôn, lúc đó mới biết người viết bài trong topic của Jipi là 1 thành viên kỳ cựu bên DK, họ qua Phượt tuyển quân. Yan đăng ký đi và rủ Lang tham gia.
Bọn anh vào đến Dung k'no khoãng hơn 14g, giao lưu thăm hỏi đồng bào, phân phát kẹo cho các em thiếu nhi, tham gia đá bóng nửa, rồi đi ngược trở ra Lán Tranh cũng phát kẹo cho các em và bàn giao 1 số quần áo củ cho bác trưởng thôn rôi nhanh chóng quay lại Cổng Trời xin hạ trại ngũ lại trong rừng, đến nơi hạ trại là trời vùa tối. Thật lòng sợ kiếp luôn vì đâu có thấy đường chạy lại sương mù dày đặc luôn, mới hơn 16g là mờ trời mờ đất rồi.https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=854&pictureid=20918
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=854&pictureid=20932
Sau lưng Yan là sương mù bắt đầu lan tỏa, nếu để ý mọi người sẻ thấy trời sáng như thế nhưng không có nắng, lúc này trời mây mù ghê lắm rồi.

lengkeng1minh
03-11-2009, 19:20
Tỉnh lộ 722: Đoạn đi vào khu du lịch Suối vàng, đường nhựa tốt phi theo kiểu motô GP thật cãm giác với các khúc cua rất tuyệt.
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=848&pictureid=20869
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=848&pictureid=20868
Nhưng đoạn đường tốc độ đó củng chỉ chục cây đổ lại, và lúc này là đường đá dăm. Khá hồi hộp vì sợ bị dập ruột xe vừa dể bị trượt bánh sau khi vào cua.

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=848&pictureid=20866
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=848&pictureid=20865

lengkeng1minh
03-11-2009, 19:37
Con đường đá dăm ấy rồi củng nhanh chóng kết thúc, vì chỉ vài cây số thôi. Hiện ra trước mắt mình 1 con đường khá lồi lỏm, vừa đất đỏ vừa đá nhưng cảnh quan trên đường thì rất tuyệt vời với 2 hàng thông non xanh mướt mắt, vào 1 tí thì thông già hơn nhưng có phần rậm hơn.
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=848&pictureid=20873
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=848&pictureid=20867
Lúc này là đường đất đỏ hoàn toàn, nhất là đoạn vừa đi qua Lán Tranh. Nói chung củng không có gì chỉ nhửng đoạn có mạch nước tứ taluy rỉ ra và những đoạn bị lún là vất vã vượt sình, lầy. Bọn mình phải lót cây hết chiều dọc lại có đoạn theo chiều ngang để vượt sình.
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=854&pictureid=20924
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=854&pictureid=20897

thumongto
03-11-2009, 21:11
Hay quá, anh Lengkeng đi mà không hú 1 cái

lengkeng1minh
04-11-2009, 05:43
Cám ơn anh, chỉ là tình cờ thôi, Keng còn cách Dung K'no 6km thì quay ra vì không dám mạo hiểm 1 mình vượt vũng lầy và không có ý định ngủ lại trong rừng. Nhờ gặp nhóm Du Khảo mới đến được Dung K'no. Và họ đi rất chuyên nghiệp với xe mỡ đường( chở đôi, người ngồi sau luôn xuống thăm dò đường khi gặp vủng sình, lầy), xe cứu hộ(đồ nghề sữa xe, ống bơm, săm và dây kẽm: dùng kéo xe vượt lầy và tạo thang cây giúp xe vượt các điểm lún).Xe khóa đuôi( mình hay dừng lại bắn và các bạn này chờ chỉ khi nào mình chạy rồi họ mới chạy). Chân thành cám ơn các bạn ấy trong chuyến đi này.
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=859&pictureid=20983
Xế cứu hộ ( Đạt)
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=859&pictureid=20963
Xế mở đường( chị Kim, rất ngạc nhiên vì đây là 1 phụ nữ hàng 4x)
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=854&pictureid=20921
ÁO xanh là Thảo, thường xuyên rời xe đi dò đường, các xe đi theo hướng dẫn của cô ấy.
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=854&pictureid=20915
Xe khóa đuôi ( Tự và 1 bạn quên tên- dù các ôm xuống đi bộ thì bạn này củng xuống theo và bọc lót cuối cùng).

TheHung
04-11-2009, 13:59
cả nhà đi chơi vui quá ta. Tháng này tớ kẹt kín lịch chứ không là bám đuôi mọi người rồi hic hic. Nhớ rừng quá! CN này đi Nam Cát Tiên ngủ đi pà con ơi.

canary
04-11-2009, 17:31
cả nhà đi chơi vui quá ta. Tháng này tớ kẹt kín lịch chứ không là bám đuôi mọi người rồi hic hic. Nhớ rừng quá! CN này đi Nam Cát Tiên ngủ đi pà con ơi.

Có máy rồi kiếm chỗ nào chụp chẹc đi bác ơi (NT)

tichuot
04-11-2009, 18:25
Cuối tuần tớ phải phụ giúp mẹ già kính yêu rồi, nên không phượt phẹt gì hết, cả nhà đi chơi vui vẻ nhé ;).

Nhà 442 máu lắm, sư tỷ Dugiang đang du hí ở tận Tuyên Quang. Hồi trưa lúc 12h30 còn đang lang thang ở Hà Nội, giờ vừa nhận được tin là Sư tỷ đã an tọa tại nhà của bạn Còi.

Mà điều mà mọi người ngạc nhiên và ngưỡng mộ tỷ ấy là go alone by motobike mới ghê (c)

@Canary: khô cá đã hết, chờ đợt sau nhé.

phuongnh
04-11-2009, 20:33
722 mà không có mưa thì mất hết ý nghĩa :D Em khoái nhất là phần anh lengkeng đi lên tận Đà Lạt mà vẫn gặp các bạn phượt rồi nhập đoàn

tichuot
04-11-2009, 23:34
Không bè không bạn chỉ có trăng
Cảnh vật đêm nay quá đẹp rồi
Có người ngắm trăng trên sân thượng
Chạnh lòng chợt nhớ chút tâm tư
Có người ngắm trăng bên cửa sổ
Quặn lòng đau thắt nổi nhớ nhung
Rồi thêm người nữa đứng hiên nhà
Nhìn qua khe cửa nhìn ai đó
Hồn ai ngây ngất bởi đêm nay.

Người ơi, người ở bên kia ấy
Có ngắm được trăng của đêm nay?
Người ơi! Người đi Đông bắc đó
Có uống rượu tình với ánh trăng?
Người ơi! Người ơi! Hỡi người ơi!!!!

voongsenh
04-11-2009, 23:52
Có chuyện này em phải nhờ các bác nhà 442 với ạ :help
Số là em định mở 1 quán nhậu hải sản Sì gòn (beer) ở Hà nội , mà em lại rất biết là ở trong đó ,các bác cũng hay đi nhậu. Vậy em nhờ các bác cứ nhậu ở chỗ nào có món ốc hay các thể loại nhuyễn thể ngon và lạm các bác lôi vào trong thớt của nhà kể lại cho em , tên món ăn , nếu đc cho em ké luôn cả cách làm càng tốt (c). Nếu không, để tránh lạc đề của nhà 442.. các bác pos vào cái thớt nhậu của hội Hà nội cũng đc ạ. Vì em và bác Sonbo đều có ước mơ mở quán cho cái thú của riêng mình (beer).Và cũng là để phục vụ hội Phượt nhà ta luôn

https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4410
Em xin chân thành cám ơn các bác:D. Sau này thành công em sẽ hậu tạ (beer)

tichuot
05-11-2009, 00:15
Thể theo yêu cầu của bác Voong, em xin giới thiệu vài món

1. Hàu nướng mỡ hành và Hàu nướng Phomai

https://lh6.ggpht.com/_1SQsXG7BxIQ/SvG1hg7ayUI/AAAAAAAADWE/TqJCTWLJH1M/h%C3%A0u%20n%C6%B0%E1%BB%9Bng%20phomai.jpg

2. Hàu sống chấm wasabi + đầu hành

https://lh4.ggpht.com/_1SQsXG7BxIQ/SvG1j4bnT7I/AAAAAAAADWI/RkwwLKK0YCY/H%C3%A0u.jpg

3. Nghêu hấp sả

https://lh4.ggpht.com/_1SQsXG7BxIQ/SvG1pVydfRI/AAAAAAAADWM/4aGnNomShgM/Ngh%C3%AAu.jpg

Còn món Ốc móng tay Chúa đâu rồi nhỉ ?? =)) xxxx nó charge tới 380k/kg hic hic

lengkeng1minh
05-11-2009, 06:26
Chủ nhật này ra Bệt nhe các bạn, hóng chuyện leo Fan và 1 chuyến bí mật nhe. Mình mang cọc ra cho các bạn luôn.

Nambyus
05-11-2009, 08:19
Chuyện gì bí mật anh? Úp úp mở mở dữ quá há!!!:D

ruadibo
05-11-2009, 08:55
Không bè không bạn chỉ có trăng
Cảnh vật đêm nay quá đẹp rồi
Có người ngắm trăng trên sân thượng
Chạnh lòng chợt nhớ chút tâm tư
Có người ngắm trăng bên cửa sổ
Quặn lòng đau thắt nổi nhớ nhung
Rồi thêm người nữa đứng hiên nhà
Nhìn qua khe cửa nhìn ai đó
Hồn ai ngây ngất bởi đêm nay.

Người ơi, người ở bên kia ấy
Có ngắm được trăng của đêm nay?
Người ơi! Người đi Đông bắc đó
Có uống rượu tình với ánh trăng?
Người ơi! Người ơi! Hỡi người ơi!!!!

anh tí thật là thi vị =))

Nambyus
05-11-2009, 11:34
Vừa phong chần...vừa tài hao...

suri
05-11-2009, 13:56
Đọc thơ:

Thày giáo tháo giày, tháo cả ủng thủng cả áo, lấy giáo án dán áo
Nhà trường nhường trà, nhường cả hoa nhoà cả hương

Thiên sứ thiến sư, tạo quả dáng, dạng quả táo, lấy đầu mới mời đấu
Bao Chửng bưng chảo, bưng cả lạc, bạc cả lưng

suri
05-11-2009, 13:57
Đọc thơ...

Thày giáo tháo giày, tháo cả ủng thủng cả áo, lấy giáo án dán áo
Nhà trường nhường trà, nhường cả hoa nhoà cả hương

Thiên sứ thiến sư, tạo quả dáng, dạng quả táo, lấy đầu mới mời đấu
Bao Chửng bưng chảo, bưng cả lạc, bạc cả lưng

lengkeng1minh
05-11-2009, 14:28
Suri làm thơ con cóc hở Suri, có tin gì của Tuấn không em? Cho anh biết với.

suri
05-11-2009, 16:18
Thơ của người ta. Em chỉ cắt & dán.

tichuot
05-11-2009, 16:23
Đại ca ơi, đại ca về lẹ đi.

Nhà cửa tan nát hết rồi đại ca ơi =))=))

suri
05-11-2009, 16:30
anh Tí nói không ngoa tẹo nào đâu đại ca ơiiiiiiiiiiiiiiiiiii.......

canary
05-11-2009, 16:33
Đại ca ơi, đại ca về lẹ đi.

Nhà cửa tan nát hết rồi đại ca ơi =))=))

Zai làng nó đến nó dắt hết đi rồi.... =)) =)) =))

lengkeng1minh
05-11-2009, 16:44
Dạo này nhà cửa vắng vẽ quá, ai củng bận rộn ghê. Autumnovember dọn nhà sao im lìm ghê luôn, cả Nambyus củng vậy nửa. Mọi người vào đi kẻo Chuột "chít chít" nghe thãm quá!

canary
05-11-2009, 18:30
Long Sơn

canary
05-11-2009, 18:32
Tiếp nhé.

canary
05-11-2009, 18:39

Đang điều đào : ))

tuannd1081
05-11-2009, 20:33
Híc, mọi người đi Long Sơn vui quá, ảnh đẹp, mình không được đi, có vài cái ảnh góp vui vậy:

Đường đi vào vàng rực hoa và nắng:

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=865&pictureid=21043

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=865&pictureid=21036

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=865&pictureid=21040

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=865&pictureid=21038

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=865&pictureid=21041

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=865&pictureid=21039

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=865&pictureid=21044

tuannd1081
05-11-2009, 20:35
tiếp:

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=865&pictureid=21042

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=865&pictureid=21045

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=865&pictureid=21031

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=865&pictureid=21030

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=865&pictureid=21027

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=865&pictureid=21026

tuannd1081
05-11-2009, 20:37
Tiếp theo và hết

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=865&pictureid=21024

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=865&pictureid=21028

tichuot
05-11-2009, 20:40
Con 450D mà chỉ chụp được thế thôi sao?? Phí tiền cho mấy tháng đi chụp hình ??? =))=))

Nato, rượu đê.:))

tuannd1081
05-11-2009, 20:44
rượu thôi, lâu lắm rồi chưa được uống. Cả nhà ơi rượu thôi
@ tí chuột: lâu không được đi, trình độ nó cũng còi đi nhiều rồi. mí lại đây là dùng điện thoại đểu chụp nhé, không phải 450 nhé, trời nắng quá không nhìn thấy gì, cứ đưa máy lên là chụp thôi

suri
06-11-2009, 09:10
hôm qua đọc lại lịch sử nhà 442 em mới biết mình đã sồng sộc xông vào nhà. Bỏ quá cho em!
Cám ơn đại ca, các sư huynh và sư tỷ đã dung nạp em.
Em yêu mọi người xxx...

JoeWang85
06-11-2009, 10:37
xin các bác chút xíu thời gian nha!
Em mới ở HN chuyển vào Tp HCM, vào trong này chẳng biết đi đâu. Đi mấy khu du lịch thì chán, đi một mình thì không quen (hôm nọ đi một mình mới bị bắt xe ở Tây Ninh - giam xe 30 ngày). Thấy các bác hoạt động khu vực miền Nam nhiều, khi nào các bác đi đâu có thể cho em bám càng theo với được không.
Em cảm ơn các bác nhiều nhiều...!
Nếu được, khi nào đi đâu các bác nhắn hộ em
YM: [email protected]
Tel: 0166 31 01 855
chân thành cảm ơn, và xin lỗi đã làm phiền
em xế nhá

tichuot
06-11-2009, 11:03
Welcome bác,
Bác cứ theo dõi thông tin, khi nào nhậu nhẹt, hay chơi bời đâu đó thì (beer)

lengkeng1minh
06-11-2009, 15:04
Mọi người ơi! CN này có 2 nhóm Bệt: leo Fan và nhóm thợ săn. Mình củng có rủ rê vài người bên Du Khảo vừa quen trong chuyến vừa rồi, ai rãnh ra nhe.Khoaquan mới tậu cái ba lô từ Bodyparty, chàng ta rất khoái chí, nhưng phải công nhận hàng chât lắm, đáng giá.

chewingum
06-11-2009, 15:38
Tặng cả nhà nhân ngày cuối tuần

https://i645.photobucket.com/albums/uu174/chewingum_album/IMG_6463.jpg

JoeWang85
06-11-2009, 16:22
@ All: thanks các bác
tuần sau các bác tụ tập cho e tham gia cùng cho vui.
Tuần này đi Lâm Đồng mất rồi, chiều CN về. nếu các bác tu tập tối e tham gia

tichuot
06-11-2009, 16:37
Thông thường nếu không có đi chơi thì sáng chủ nhật khoảng 9 - 10h tại cafe bệt, chúng tôi hay ngồi uống cafe với nhau, dù là thành viên mới hay cũ, tất cả đều là anh em nhà phượt đều welcome. (c)

autumnovember
06-11-2009, 17:26
Còn món Ốc móng tay Chúa đâu rồi nhỉ ?? =)) xxxx nó charge tới 380k/kg hic hic

Dạ, món Ốc móng tay Chúa đây ạ, =))=))=))
https://i240.photobucket.com/albums/ff220/autumnovember/LongSon_VungTau/IMG_9374.jpg

xin các bác chút xíu thời gian nha!
Em mới ở HN chuyển vào Tp HCM, vào trong này chẳng biết đi đâu. Đi mấy khu du lịch thì chán, đi một mình thì không quen (hôm nọ đi một mình mới bị bắt xe ở Tây Ninh - giam xe 30 ngày). Thấy các bác hoạt động khu vực miền Nam nhiều, khi nào các bác đi đâu có thể cho em bám càng theo với được không.
Em cảm ơn các bác nhiều nhiều...!
Nếu được, khi nào đi đâu các bác nhắn hộ em
YM: [email protected]
Tel: 0166 31 01 855
chân thành cảm ơn, và xin lỗi đã làm phiền
em xế nhá

Bạn ơi, cứ vào hóng hớt thường xuyên rồi tham gia thôi. Mọi thông tin đều có trong Phượt hết đó bạn

@lengkeng1minh: Anh ơi, em chưa có internet, với lại ngày CN này em tạm xa nhà mình vài ngày hì hì hì

@All: Cả nhà ơi, dạo này thơ thẩn ... KHỦNG.... ghê, chết rồi... ặc ặc... thế này thì bị bắt..... hết ráo rồi....

Hẹn cả nhà cuối tuần sau nhé, spaghetty carbonara hay greek salad hay bún thang hay món gì ... nghĩ sau nhé... hi hi hhihi. CHỉ thiếu mỗi địa điểm thôi, ai đó nghĩ dùm autumn nhé.

lengkeng1minh
06-11-2009, 19:59
Chúc Autum đi đường bình an nhé, nhớ chụp nhiều vào.

tuannd1081
06-11-2009, 20:07
hôm qua đọc lại lịch sử nhà 442 em mới biết mình đã sồng sộc xông vào nhà. Bỏ quá cho em!
Cám ơn đại ca, các sư huynh và sư tỷ đã dung nạp em.
Em yêu mọi người xxx...

Biết như thế là tốt. Các đại ca chấp nhận bỏ qua :D.

dugiang
07-11-2009, 21:09
Mới nghe tin không vui nha cả nhà.
À quên, vô báo cáo. Cung Cực bắc đã thành công tốt đẹpppppp!!!!!

Jessy
07-11-2009, 21:59
Mới nghe tin không vui nha cả nhà.

Chúc mừng chị! Thấy bận rộn bên Kam vậy mà làm một cực hoành tráng.

tichuot
07-11-2009, 22:30

Đại ca đi Mỹ thì biệt vô âm tính, chắc bị Gấu mẹ vĩ đại vồ rồi =)).
Sư tỷ thì 1 mình 1 ngựa lên Lũng Cú để tìm thân phận :LL rồi lại bay sang thăm nhà Mao Trạch Đông ( dạo này máu nhở)
Lengkeng thì độc cô giữa 722 (c)
Jessy thì vùi đầu vô các con số....
Cary thì biệt vô âm tính :))
Tichuot, tuannd, Autum và Suri thì ăn chơi sa đọa tại Lush Bar
......

Giời ạ......X(

canary
07-11-2009, 23:33
Sư tỷ thì 1 mình 1 ngựa lên Lũng Cú để tìm thân phận :LL rồi lại bay sang thăm nhà Mao Trạch Đông ( dạo này máu nhở)
......

Giời ạ......X(

Oan uổng quá :(( ngày nào cũng chat chit cũng alo vậy mà bảo con bé biệt vô âm tín..... Xin lỗi em ngay.....

tichuot
07-11-2009, 23:44
Oan uổng quá :(( ngày nào cũng chat chit cũng alo vậy mà bảo con bé biệt vô âm tín..... Xin lỗi em ngay.....

No way, thế ngày hôm nay có chát chít gì đâu? Đợi n hắc nhở mới chịu lên tiếng.

Ơh, thế không trekking Tà Lài à ???

tichuot
08-11-2009, 03:41
3 thằng đàn ông, có thể 8 với nhau từ 23h00 đến 4h00 =))=)): (1 thằng ở Bắc, 1 thằng ở Nam, 1 thằng ở Đức).

Người xưa có câu:

2 người phụ nữ với con vịt tạo thành cái chợ

3 thằng đàn ông với cái máy vi tính tạo thành cái hội chợ chơi Lô tô =)):))

Người nào đọc cái này hiểu chết liền, ngoại trừ 3 thằng này. =))

langbiang
08-11-2009, 05:55
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=865&pictureid=21028
Vì không đi nên tôi đoán mới hợp. Giày bên trái for suri hay antumnovemner gì đó, giày bên phải for canary. Yes/no?

canary
08-11-2009, 10:02
No way, thế ngày hôm nay có chát chít gì đâu? Đợi n hắc nhở mới chịu lên tiếng.

Ơh, thế không trekking Tà Lài à ???

Có chứ phượt xung quanh cái giương đến 11g trưa :)) :))

canary
08-11-2009, 10:05
Vì không đi nên tôi đoán mới hợp. Giày bên trái for suri hay antumnovemner gì đó, giày bên phải for canary. Yes/no?

Gần đúng được 1/2 đôi giày :)). Cho Anh đoán lại đấy...

autumnovember
08-11-2009, 11:04

Được 1/4 cái giày thôi chứ. Đoán vui có thưởng anh ơi

langbiang
08-11-2009, 12:19
Được 1/4 cái giày thôi chứ. Đoán vui có thưởng anh ơi
Mới có đúng 50% thôi hả. Sao anh nhìn trông quen lắm, cảm giác gần gụi đến lạ thường. Ôi đôi chân ấy ...

WallE9999
08-11-2009, 15:59
3 thằng đàn ông, có thể 8 với nhau từ 23h00 đến 4h00 =))=)): (1 thằng ở Bắc, 1 thằng ở Nam, 1 thằng ở Đức).

Người xưa có câu:

2 người phụ nữ với con vịt tạo thành cái chợ

3 thằng đàn ông với cái máy vi tính tạo thành cái hội chợ chơi Lô tô =)):))

Người nào đọc cái này hiểu chết liền, ngoại trừ 3 thằng này. =))

Có thằng cười mà trong lòng đau như dao cắt =))
Ai đọc hiểu chết liền, trừ ba thằng khùng này :LL

tuannd1081
08-11-2009, 16:37
Có thằng cười mà trong lòng đau như dao cắt =))
Ai đọc hiểu chết liền, trừ ba thằng khùng này :LL

tối nay rảnh sẽ sửa lại và gửi cho đúng đối tượng, đọc lại mà chết cười. (c)

Jessy
08-11-2009, 19:09
......

Giời ạ......X(

Jessy bận lo đếm số ... tiền để đi phượt =))

lengkeng1minh
08-11-2009, 22:19
Cho hỏi, ai biết mua lương khô ở đâu? Giá cả? và bao bì đóng gói thế nào?

langbiang
08-11-2009, 22:53
Bác cứ vào siêu thị hỏi lương khô bánh trái của Hải hà là có đầy mà bác. Chỉ biết hiệu này thôi, k biết còn hiệu nào khác nữa hông

autumnovember
09-11-2009, 08:45

hế hế anh ơi, lại định phiêu đâu thế?????

@Jessy: Ôi, sao mà lại NATO thế, có người ngồi đếm.....:D

lengkeng1minh
09-11-2009, 08:48
Bà của em thế nào rồi? Autum có đ loanh quanh ở đâu chưa?

JoeWang85
09-11-2009, 09:03
cuối tuần này có bác nào đi đâu alo cho thằng em bám càng với

Jessy
09-11-2009, 20:44
hế hế anh ơi, lại định phiêu đâu thế?????

@Jessy: Ôi, sao mà lại NATO thế, có người ngồi đếm.....:D

Ôi cậu lại không biết có người nửa đêm thức dậy ngồi đếm ... mình có bao nhiêu sợi tóc bạc ... =))=))

tichuot
11-11-2009, 12:43
Đáng lẽ giờ này phải có mặt ở Sài gòn chứ??? :help.

Đại ca biệt vô âm tính như thế này thì ai cũng nhấp nhỏm.

Chuẩn bị tới 31/12 rồi, luyện tập sức khỏe đi là vừa. =))

lehoang076
11-11-2009, 13:17
Đáng lẽ giờ này phải có mặt ở Sài gòn chứ??? :help.

Đại ca biệt vô âm tính như thế này thì ai cũng nhấp nhỏm.

Chuẩn bị tới 31/12 rồi, luyện tập sức khỏe đi là vừa. =))

Báo cáo, là tình hình thấy không ổn, nên mình gọi vào cái handphone HP và sẳn để kiểm tra chip GPS của cái Iphone 3G mới mua :D. Nhưng không có tín hiệu.
Có khi nào lạc trong rừng lâu quá máy hết pin không cà ?
Tình hình này 1,2 ngày nữa không thấy khả quan, thì anh em mình đóng góp vào quĩ tìm kiếm, một bạn cỡ 100$ thôi, mình xung phong qua Hoa Kỳ vào rừng tìm kiếm BigMinh.
Đừng :gun mình nhe !

tichuot
11-11-2009, 13:43
Báo cáo là cái Iphone 3G mới mua :D. Nhưng không có tín hiệu.
Tình hình này 1,2 ngày nữa không thấy khả quan, thì anh em mình đóng góp vào quĩ tìm kiếm, một bạn cỡ 100$ thôi, mình xung phong qua Hoa Kỳ vào rừng tìm kiếm BigMinh.
!

Rửa cái iphone gì gì đó đê, nếu không thế nào nó cũng ướt =)).

Mặc dù anh ấy không có nhà, các bạn cố gắng thường xuyên luyện tập sức khỏe, và cứ tự nhiên thực hiện những cung đường yêu thích.

@ Autum, Canary, Jessy: Nhớ book hotel tại Kota nhé, nó sắp full rồi. Nếu cần thông tin chi tiết gì thì la làng lên.

Nambyus
11-11-2009, 16:46

Mặc dù anh ấy không có nhà, các bạn cố gắng thường xuyên luyện tập sức khỏe, và cứ tự nhiên thực hiện những cung đường yêu thích.

@ Autum, Canary, Jessy: Nhớ book hotel tại Kota nhé, nó sắp full rồi. Nếu cần thông tin chi tiết gì thì la làng lên.

Để cho người ta nghỉ ngơi, vợ chồng sum vầy...gì mà dữ vậy k biết nữa!!! :T

tichuot
11-11-2009, 17:15
Để cho người ta nghỉ ngơi, vợ chồng sum vầy...gì mà dữ vậy k biết nữa!!! :T

Dzìa nhà rồi, và đang an dưỡng.
Welcome back Sài gòn:)).

lengkeng1minh
11-11-2009, 19:42
Ôi! Buồn quá, chẵng biết đi đâu? Lúc nào nhà ta mới Phượt phẹt một nhóm đông đúc nhỉ?Sang năm mình bơ vơ ở nhà hóng mọi người leo KiTa mà buồn!

autumnovember
12-11-2009, 09:55

Ủa, chết. Thông tin về Laban Rattan Hut thì autumn có, nhưng chưa liên lạc. Để email cho bên đó vậy

Nambyus
12-11-2009, 11:31
Ôi! Buồn quá, chẵng biết đi đâu? Lúc nào nhà ta mới Phượt phẹt một nhóm đông đúc nhỉ?Sang năm mình bơ vơ ở nhà hóng mọi người leo KiTa mà buồn!

Book vé đi anh, sao mà buồn? Sao anh k leo cùng mọi người cho vui? Lâu lắm k phượt cùng cả nhà nhỉ!

BM
12-11-2009, 11:38
Chào 442!
BM đã về nhà hôm qua và ngủ một giấc dài, tiếp tục công việc thường ngày. Hẹn mọi người CN ra Bệt uống cà phê và tám nhé!

Dự án Bidoup đang được xúc tiến và đã liên lạc với đầu cầu Đà Lạt. Sẽ cập nhật sau, trước mắt phía Đà Lạt sẽ phụ trách khâu bản đồ (1/25.000), chúng ta sẽ đi theo hướng Đông hoặc Đông Nam với thời gian 3 đêm ngủ rừng. Khi có chi tiết đi cụ thể sẽ chi định phân công công việc sau. Chuẩn bị thể lực từ bây giờ nhé!:)

Nambyus
12-11-2009, 14:49
Welcome đại ca đã trở lại. Tình hình công việc có vẻ ngưng đọng nên tự nhiên cũng muốn bám đuôi Bidoup với mọi người quá. Đầu óc dạo này cứ như em gorilla quảng cáo trên ti vi, cần núi rừng refresh lại..:D

tichuot
12-11-2009, 15:51
Chuyến đi Bidoup là 1 hành trình thật vui vẻ:
- 4 ngày 3 đêm ở rừng
- Suốt chuyến đi không có 1 con suối nào
- Không có Porter, chỉ có 1 anh KL Bidoup và 1 anh KL Phước Bình
Do đó:
- Đẹp trai, đẹp gái phải chuẩn bị sức khỏe khá tốt:
+ Tự mang vật dụng cá nhân: Túi ngủ, võng, quần áo, dao, đèn pin, áo mưa...
+ Tự mang theo nước uống : trung bình 1.5l/ngày x 4 ngày
+ Mang thêm thực phẩm của đoàn.

Để đảm bảo chuyến đi hoàn hảo thì tốt nhất vật dụng cá nhân của mỗi ngừơi là 4- 5kg. Riêng Nam thì mang thêm 15kg cho cả đoàn, nữ mang thêm 8kg
Như vậy trung bình Nữ mang: 12 - 15kg, Nam mang: 20 - 25kg

Hành trình đi xuyên suốt và không có đường quay lại, nên các bạn suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định tham gia

Tip: Do xuyên rừng chưa có đường đi, nên phải chặt cây để tạo lối đi, dùng GPS để liên lạc. Hứa hẹn 1 chuyến đi đầy hứa hẹn. (c)

JoeWang85
12-11-2009, 16:41
- 4 ngày 3 đêm ở rừng
Do đó:

Để đảm bảo chuyến đi hoàn hảo thì tốt nhất vật dụng cá nhân của mỗi ngừơi là 4- 5kg. Riêng Nam thì mang thêm 15kg cho cả đoàn, nữ mang thêm 8kg

Hành trình đi xuyên suốt và không có đường quay lại, nên các bạn suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định tham gia

Tip: Do xuyên rừng chưa có đường đi, nên phải chặt cây để tạo lối đi, dùng GPS để liên lạc. Hứa hẹn 1 chuyến đi đầy hứa hẹn. (c)

khủng khiếp quá :(
đi xuyên rừng đã ghê, mỗi người còn 20-25kg trên lưng đi bộ 4 ngày :(

tichuot
12-11-2009, 16:51
khủng khiếp quá :(
đi xuyên rừng đã ghê, mỗi người còn 20-25kg trên lưng đi bộ 4 ngày :(

Vì không có porter, cũng nhưng mọi thứ chúng tôi phải tự lực và cách ly hoàn toàn với thế giới bên ngoài. Nên việc luyện tập sức khỏe là điều bắt buột, nhưng bạn yên tâm, gái nhà 442 còn dám cầm con vắt lên cắn làm đôi, mang ba lô 15kg đi lên cầu thang 15 tầng khoảng 10 lần mà chẳng xi nhê gì :)).

@Cán bộ đường lối: Đợt này nhớ làm nhiều bánh su nhé. (c)

EmHN
12-11-2009, 17:43
gái nhà 442 còn dám cầm con vắt lên cắn làm đôi

Tiêu chuẩn làm gái nhà 442?
Nghe mọi người đi Bidoup ham quá, nhưng mem mới nên hổng dám xin xỏ :(
Lại lỡ chuyến Pờ Y-722 với Jipi, đành xin vớt cửa sông với anh Rắn, may anh Rắn thương tình vẫn dành cho suất ôm dự bị thượng hạng, nếu không thì cuối tuần này chắc ngồi nhà gặm nhấm... Em cám ơn anh Rắn nhiều nhiều ạ!!!
Chúc các anh chị thượng lộ có nhiều tin và hình nóng cho em hóng (wait)

WallE9999
12-11-2009, 18:29
- 4 ngày 3 đêm ở rừng
Do đó:

Chừng nào mọi người đi vậy? Nếu đi vào dịp gần Tết Ta thì cho WallE xin thêm vé :D

Ngồi bên này đếm tiền =)), xem cả nhà phượt phẹt liên tục mà "lòng đau như cắt, nước mắt đầm đìa", biết làm sao bây giờ :shrug:

JoeWang85
12-11-2009, 18:54
Vì không có porter, cũng nhưng mọi thứ chúng tôi phải tự lực và cách ly hoàn toàn với thế giới bên ngoài. Nên việc luyện tập sức khỏe là điều bắt buột, nhưng bạn yên tâm, gái nhà 442 còn dám cầm con vắt lên cắn làm đôi, mang ba lô 15kg đi lên cầu thang 15 tầng khoảng 10 lần mà chẳng xi nhê gì :)).

@Cán bộ đường lối: Đợt này nhớ làm nhiều bánh su nhé. (c)
hix, nghe vậy với nhìn lại thằng em xin chịu thua. con trai thật đấy nhưng vác cái balo 20kg leo lên cái cầu thang 15 tầng chắc tầm 2 lượt là đuối luôn. cần hô hấp nhân tạo liền luôn :))

tuannd1081
12-11-2009, 21:51
vậy là 9h sáng CN ở bệt hả? Anh Minh nhớ mang quà cho em nhé.

tichuot
12-11-2009, 22:03
Tiêu chuẩn làm gái nhà 442?
Nghe mọi người đi Bidoup ham quá, nhưng mem mới nên hổng dám xin xỏ
[QUOTE]

Có tiêu chuẩn gì đâu em, chỉ cần cầm con vắt cắn cái =)), mang ba lô nặng khoảng 10kg chạy vòng vòng công viên Lê Văn Tám =)). Nói vậy thôi, chứ welcome tất cả mọi người ở mọi cung đường. Tuy nhiên tùy theo cung đường khó hay dễ mà việc tìm bạn đồng hành sẽ có sức khỏe như thế nào thôi. Cứ nhìn Canary là biết :))

[QUOTE=WallE9999;138964]Chừng nào mọi người đi vậy? Nếu đi vào dịp gần Tết Ta thì cho WallE xin thêm vé

Ngồi bên này đếm tiền xem cả nhà phượt phẹt liên tục mà "lòng đau như cắt, nước mắt đầm đìa", biết làm sao bây giờ :shrug:

Tết Tây ông ơi, lo đếm tiền đi, rồi tết ta về làm cú Đông - Tây Bắc. Vợ chồng ông bên đó có khối nơi để đi, Nhất là các đỉnh núi ở khu vực Đông Âu. (c)

hix, nghe vậy với nhìn lại thằng em xin chịu thua. con trai thật đấy nhưng vác cái balo 20kg leo lên cái cầu thang 15 tầng chắc tầm 2 lượt là đuối luôn. cần hô hấp nhân tạo liền luôn :))

Luyện tập từ từ sẽ được thôi bạn à, hôm nay chỉ leo 1 lần, thì ngày mai cố gắng được 1.5 lần, cứ thế mà luyện tập thôi. :D

Ôi, cứ canh lúc tớ rời khỏi SG thì chúng nó lại bệt với nhau là sau ????

canary
13-11-2009, 07:17
vậy là 9h sáng CN ở bệt hả? Anh Minh nhớ mang quà cho em nhé.

Cái tên Nato này, đi ăn cắp gà hay sao mà sớm vậy??? :T 10giờ. Để cho anh em nướng tí chứ =)) =)) =))

EmHN
13-11-2009, 07:28
[QUOTE=tichuot;138994]
chỉ cần cầm con vắt cắn cái =))

QUOTE]

Cái vụ này em biết rồi ạ :D Em lạng cũng tạm nên chưa bị rơi xuống cái hố này của anh Tí ạ :LL
Em thì cái gì cũng hổng được, chỉ được có cái liều thôi

canary
13-11-2009, 07:32
Tặng 442 bài thơ (đọc thấy vui vui...)

Thơ: ĐỒNG KHÁNH NGÀY XƯA

(Lưu Trần Nguyễn)

Răng mà cứ theo tui hoài rứa !
Cái ông ni mới dị chưa tề
Sớm, trưa chiều ba bữa đi về
Đưa với đón làm chi không biết

Ôi đôi mắt chi mà tha thiết
Đừng có nhìn làm loạn bước tui đi
Lá thư tình ông gởi làm chi
Ba mạ biết rầy la tui chết

Ông tán tỉnh làm chi không biết
Tui như ma, như quỉ dưới âm ty
Nói hoài lời hoa mỹ làm chi
Tui còn nhỏ chuyện tình răng biết được

Tội tui lắm, cách cho vài bước
Đừng đi gần hai bước sóng đôi
Xa xa cho, kẻo bạn tui cười
Mai vô lớp cả trường dị nghị

Theo chi rứa răng mà không biết dị
Thôi được rồi đưa lá thư đây
Mai tan trường đợi ở gốc cây
Tui sẽ tới trả lời cho biết.

NICE WEEKEND NHÉ CẢ NHÀ !!!

thumongto
13-11-2009, 09:04
[QUOTE=tichuot;138994][QUOTE=EmHN;138953]Tiêu chuẩn làm gái nhà 442?
Nghe mọi người đi Bidoup ham quá, nhưng mem mới nên hổng dám xin xỏ
[QUOTE]

Chuyến Bidoup này thích quá nhg phải thổi lỗ tai chị Dugiang trước xem có đi được không:help:help:help

tichuot
13-11-2009, 09:22
Chuyến Bidoup này thích quá nhg phải thổi lỗ tai chị Dugiang trước xem có đi được không:help:help:help

Sư tỷ ủng hộ 1 kg khô cá Lóc từ Cam rồi anh, vài bửa sư tỷ về em lấy.

Thổi vào tai sư tỷ đi. (c)

thumongto
13-11-2009, 10:10
Thổi vào tai sư tỷ đi. (c)[/QUOTE]
Chờ sư tỷ về hả thôi 1 cái thật mạnh và êm

lengkeng1minh
13-11-2009, 15:08
Chủ nhật này anh Minh phát kẹo Chocolat cho cả nhà, mình không ra được Autum nhận dùm nhe.

tuannd1081
13-11-2009, 17:47
Hôm nay đi công tác qua đường Cát lái, mới có hơn hai tuần chưa đi mà cảnh vật đổi khác nhiều, hai bên đường cỏ lau u tùm, rung rinh dưới gió, đẹp mê hồn. Đặc biệt là khi hoàng hôn, từng bụi lau đỏ rực lên, tiếc rằng hôm nay không mang máy ảnh.
442: Đi chụp cỏ lau thôi, đẹp quá ..................

tichuot
14-11-2009, 01:04
Thèm lắm ngọn lửa giữa rừng, thèm nghe tiếng chim hót, tiếng gọi í ới, hay tiếng ca của ai đó cất lên.

Ai còn dây không, cho tớ xin 1 khúc, cái tấm tăng của tớ thiếu dây rồi.

Hic hic, tớ không ngủ được, chỉ nhớ rừng thôi.:D

tuannd1081
14-11-2009, 09:03
Từ tuần sau, đi tập lại ở CV Lê Văn Tám, sau 20 h, ai có điều kiện thì đi tập cùng cho vui chứ đi một mình nhiều khi cũng lười lắm. Dự định nếu có bạn đi cùng thì tuần tập 7 buổi, mỗi buổi 1,5-2 tiếng còn nếu đi một mình thì chắc chỉ xxx buổi/ tuần.

phuongnh
14-11-2009, 12:33
Tập như thế nào vậy anh Tuấn? Cho em biết với :)

BM
14-11-2009, 12:46
Hôm nay đi công tác qua đường Cát lái, mới có hơn hai tuần chưa đi mà cảnh vật đổi khác nhiều, hai bên đường cỏ lau u tùm, rung rinh dưới gió, đẹp mê hồn. Đặc biệt là khi hoàng hôn, từng bụi lau đỏ rực lên, tiếc rằng hôm nay không mang máy ảnh.
442: Đi chụp cỏ lau thôi, đẹp quá ..................

Chụp cỏ lau nhất định phải có cảnh chụp ngược sáng và mẫu mặc váy trắng hai dây..nhe răng chạy! tuyển mẫu đê!:D

langbiang
14-11-2009, 12:51
Chụp cỏ lau nhất định phải có cảnh chụp ngược sáng và mẫu mặc váy trắng hai dây..nhe răng chạy! tuyển mẫu đê!:D
Ứng cử mẫu Suri, Autumn vụ 2 dây, còn lại 1 dây hay hổng có dây nào hết :))
Em cũng có nghe vụ cỏ lau ở Cát Lái, Phú Mỹ Hưng ... nhưng chơi có dịp bắn phá cách mạng. Chúc ae đi vui nhé!

canary
14-11-2009, 20:02
Từ tuần sau, đi tập lại ở CV Lê Văn Tám, sau 20 h, ai có điều kiện thì đi tập cùng cho vui chứ đi một mình nhiều khi cũng lười lắm. Dự định nếu có bạn đi cùng thì tuần tập 7 buổi, mỗi buổi 1,5-2 tiếng còn nếu đi một mình thì chắc chỉ xxx buổi/ tuần.

Sớm hơn được không? 7g đê, đi đến 8.30 or 9g về. Tớ phải đi làm sớm :(.

tuannd1081
14-11-2009, 21:51
Tập như thế nào vậy anh Tuấn? Cho em biết với :)

Tập đi bộ kết hợp xà đơn, xà kép và chống đấy.
@ canary: cũng được, cậu sắp lịch đi, tiếp tục đi tập lại

autumnovember
15-11-2009, 16:46
[quote=langbiang;139322]1 dây hay hổng có dây nào hết :))
quote]
Người mẫu 1 dây là Langbiang quá đã chứ lị, mà anh ơi, anh chơi không dây cho máu đi.:LL:LL

@tuannd: bao giờ đi tập ới autumn nhé

tichuot
15-11-2009, 18:24
Mới về tới nhà, no say. Nhưng đi về MT mà thiếu cả nhà buồn ghê.

Tớ lội xuống tát đìa, kiếm vài con cá, nướng lên, thơm ngon. Thưởng thức tuyệt vời luôn =)).
Tiếc là không chụp lại cảnh đó, chỉ chụp cảnh cây trái thôi. Mai up ảnh lên cho cả nhà thèm chơi. :LL

dugiang
16-11-2009, 20:45
Dugiang vừa thoát khỏi trận bão tuyết ở Bắc Kinh.
Giờ yên vị ở CPC rồi.
Nhớ cả nhà.

tuannd1081
16-11-2009, 21:36
ngày đầu - tập luyện lại - mệt

autumnovember
16-11-2009, 22:04
Giờ yên vị ở CPC rồi.
Nhớ cả nhà.
ow, chị như chim ấy nhỉ, hôm trước vừa ở HN, sau đó ở Bắc Kinh, giờ đã CPC rồi, ôi, sao mà NATO thế

tichuot
16-11-2009, 22:19
Giờ yên vị ở CPC rồi.
Nhớ cả nhà.

Quà đâu?

Có người nhớ....lắm ấy.

Tuần này về SG đi, có chuyện vui em kể sư tỷ nghe. (beer) Nhớ nhé.

thumongto
17-11-2009, 12:39
Quà đâu?

Có người nhớ....lắm ấy.

Tuần này về SG đi, có chuyện vui em kể sư tỷ nghe. (beer) Nhớ nhé.

Tuần này chị Dugiang về là anh Dumien (Chòng chị) nhốt ở nhà ngay=))=))=))

tichuot
17-11-2009, 12:44
Tuần này chị Dugiang về là anh Dumien (Chòng chị) nhốt ở nhà ngay=))=))=))

Đúng rồi, mà sao nhốt được ?????
Nhớ mang cá khô về nhé sư tỷ?
Nghe tin đồn từ các hãng hàng không thì cuối tuần này có các đại gia đến SG =)). Làm bữa hoành tráng cóc ổi với đế Gò Đen chị nhá (c)

lengkeng1minh
17-11-2009, 16:42
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=897&pictureid=21833
Bà con tập luyện dữ quá! làm mình lo lo cho thể lực của mình. Thế là CN, mình lăn tăn lên Đà Lạt thử sức 20km, đi dọc theo đường sắt từ ga ĐL đến Trại Mát(8km), sau đó đi ngược lại về ĐL bằng đường nhựa( khoảng 12km).

chewingum
17-11-2009, 16:51
Bác Lengkeng này lên DL mà chả nói chả rằng với anh em tiếng nào nhé! Xấu ơi là xấu.

tichuot
17-11-2009, 16:55
Bác Lengkeng này lên DL mà chả nói chả rằng với anh em tiếng nào nhé! Xấu ơi là xấu.

Dạo này tên lengkeng này đánh quả lẻ thôi, hắn tìm được thân phận rồi. =))

Tối nay Lê Văn 8 Park nha cả nhà, không biết ra được mấy ngày đây ?? :))

lengkeng1minh
17-11-2009, 17:02
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=897&pictureid=21832https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=897&pictureid=21834
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=897&pictureid=21835
Tuyến đừong sắt răng cưa dài 84km, có 48km thuộc tỉnh Lâm Đồng. Chỉ còn tồn tại 8km đường sắt thường từ ga ĐL đi Trại Mát. Dọc 2 bên đường sắt mọc rất nhiều hoa dại, vườn ươm cây, nhà lồng trồng hoa, những ruộng rau bậc thang.

BM
17-11-2009, 17:45
Dạo này nhà 442 tản mát ghê, nhưng như thế cũng hay, mang tinh thần phượt đi lắm chốn. Thi thoảng lại gom về chia xẻ cho 442 nói riêng và Phuot.com nói chung. Mọi người công việc bận rộn, từng ngày phép phải đắn đo suy nghĩ, nên chúng ta cố gắng dành cho những chuyến đi lớn, thời gian còn lại tám ở đây hay cà phê Bệt cũng đã là vui rồi. Tích cực tập luyện nhé! Nếu không đi dạy tối mình thu xếp chạy lên LVT tham gia với mọi người cho vui!:)

tichuot
17-11-2009, 21:43
Cập nhật tình hình luyện tập của anh em hôm nay như sau:

18h00 tớ có mặt với ba lô 9.5kg và hành trình 1 mình suốt trong công viên LVT tới 19h45, vừa mệt vừa đói. Dù đã hẹn với Autum và Nato l;à 19h30 nhưng vẫn không thấy mặt 2 cô cậu. Thế là nhắn tin với autum, thì 2 tên liền xuất hiện với nụ cười hí hửng. Trao lại ba lô cho Autum, mang vác thì 3 đứa lại tung tăng vừa đi, vừa 8 đủ thứ chuyện trên đời. Nào là hôm qua cái bóng đèn của công viên nó bị cháy như thế nào, rồi ly beer mà Autum phải thua thằng Nato ( nó gạt phụ nữ mới đau) uống nó đắng như thế nào, rồi chuyện con gà nó có trước hay quả trứng có trước........

3 đứa đang bla bla bla.....thì xuất hiện thêm tên Rùa lật ngửa :)), thế là 4 đứa lại hí hửng cười đùa lấn át cả tiếng nhạc xập xình của công viên, làm cho mấy bà, mấy cô đang uốn éo theo tiếng nhạc bổng ngưng lại , mặt mày cau có.....=))

Tập thế mà vui. (c)

autumnovember
17-11-2009, 22:42
Cập nhật tình hình luyện tập của anh em hôm nay như sau:

18h00 tớ có mặt với ba lô 9.5kg và hành trình 1 mình suốt trong công viên LVT tới 19h45, vừa mệt vừa đói. Dù đã hẹn với Autum và Nato l;à 19h30 nhưng vẫn không thấy mặt 2 cô cậu. Thế là nhắn tin với autum, thì 2 tên liền xuất hiện với nụ cười hí hửng. Trao lại ba lô cho Autum, mang vác thì 3 đứa lại tung tăng vừa đi, vừa 8 đủ thứ chuyện trên đời. Nào là hôm qua cái bóng đèn của công viên nó bị cháy như thế nào, rồi ly beer mà Autum phải thua thằng Nato ( nó gạt phụ nữ mới đau) uống nó đắng như thế nào, rồi chuyện con gà nó có trước hay quả trứng có trước........

3 đứa đang bla bla bla.....thì xuất hiện thêm tên Rùa lật ngửa :)), thế là 4 đứa lại hí hửng cười đùa lấn át cả tiếng nhạc xập xình của công viên, làm cho mấy bà, mấy cô đang uốn éo theo tiếng nhạc bổng ngưng lại , mặt mày cau có.....=))

Tập thế mà vui. (c)

Cậu ơi, cuối cùng lúc về, gặp ngay bookworm nhé. hê hê hê. Mà đúng là đang vác balô, lúc bỏ ra, trời, người nó cứ bắn lên phía trước, đã thật.

tichuot
17-11-2009, 22:50
Cậu ơi, cuối cùng lúc về, gặp ngay bookworm nhé. hê hê hê. Mà đúng là đang vác balô, lúc bỏ ra, trời, người nó cứ bắn lên phía trước, đã thật.

Ngày đầu nên tớ chỉ tập nhẹ thôi, chứ vài ngày nữa thì tớ sẽ tăng độ nặng của ba lô lên tầm 15 - 20kg. Lúc đó cho Autum tha hồ mà sướng nhé :))

autumnovember
18-11-2009, 08:49
Ngày đầu nên tớ chỉ tập nhẹ thôi, chứ vài ngày nữa thì tớ sẽ tăng độ nặng của ba lô lên tầm 15 - 20kg. Lúc đó cho Autum tha hồ mà sướng nhé :))
Ối trời, thế gù lưng rồi, mà autumn đang muốn tập thẳng lưng cơ. hơ hơ hơ, khà khà khà=))=))

Tập đi, tập nhiều sau này thành lực "xĩ xì po" vế tiếp theo thì tùy "cơ ứng biến" hí hí

Hẹn mọi người 6giờ chiều nay nhé

BM
18-11-2009, 09:13
Cậu ơi, cuối cùng lúc về, gặp ngay bookworm nhé

Tên này đang "âm mưu" Ngok Linh hay Bidoup đây! Tichuot có gặp Trí, hỏi xem bạn ấy có muốn tham gia chuyến đi tới không? Thật lòng mà nói, Trí là người có "tội" lớn trong việc lập nên 442. :)

tichuot
18-11-2009, 09:19
Tên này đang "âm mưu" Ngok Linh hay Bidoup đây! Tichuot có gặp Trí, hỏi xem bạn ấy có muốn tham gia chuyến đi tới không? Thật lòng mà nói, Trí là người có "tội" lớn trong việc lập nên 442. :)

Em tập từ 18h đến 20h30 thôi, còn Trí thì chắc ra trể hơn. Nếu gặp Trí thì em sẽ nhắn.

Ừ, vì cái tên đó mà mới có 442.

Tớ dự tính sẽ tập trên cầu Phú Mỹ, xuất phát từ nhà tớ, chạy bộ lên cầu và xuống dốc cầu, như thế sẽ ok hơn là ở LVT. Vì dốc cầu PM tương đối, phù hợp cho những lúc lên xuống dốc, khi đó sẽ đở phải sốc khi leo trèo trên núi.

Có ai tập với tớ không??? =))

JoeWang85
18-11-2009, 10:02
các bác đang tập cho cái vụi Bidoup đó ah
các bác định khi nào đi đó, có ji e tham gia tập cùng các bác với, cảm thấy ok thì cho e theo bám càng với nha

Vaga
18-11-2009, 10:04
Nhìn các bạn này tập tành mà thèm mà nhớ. Hồi xưa em cũng hì hụi kì kụi 2 tháng ở công viên Gia Định với balô cát, balô đá. Rồi lọc cọc 1 tháng chạy ở Lê Văn Tám. Tổng kết công cuộc tập luyện là 1 buổi "tét hàng" đi bộ từ sân bay tới Dinh Độc Lập đeo 15kg cát rồi đi bộ về lại.

Hậu quả là vai to chân to đến giờ chưa hết.

Thật đau đớn lắm thay!

:D

Giá nhà gần em ra tập cùng cho đỡ nhớ. Nhưng giờ ở xa quá. Thôi đành! (BB)

autumnovember
18-11-2009, 10:29
Anh ơi, hôm qua em cũng có nói với Trí về bidoup nhưng Trí nói đang tu, tập trung vào công việc ạ.
Tuy nhiên, nếu tichuot nói, chắc là Trí thay đổi ý định. :)

@tichuot: Thế tập từ mấy giờ thế? Tập ở LVT thì được mỗi cái nhiều người thôi, chứ mà không có leo trèo hay đường dốc, mà đường trong rừng thì khác xa với cái đường bê tông. hê hê. Vote cho tichuot. Ớ nhưng mà phải chỉ đường cho autumn (hê hê, không biết đường, sorry nhé)

Hôm nay tichuot có đi tập ở PM không?

@tuannd: chuyển địa điểm đê, tập ở Cầu Phú Mỹ, vừa ngắm cầu, vừa ngắm quang cảnh, lại công đôi ba việc, thoáng mát, không phải lúc nào cũng trèo ... Vỉa Hè... Thật tội nghiệp cho mấy cái vỉa hè.

tichuot
18-11-2009, 10:59
Anh ơi, hôm qua em cũng có nói với Trí về bidoup nhưng Trí nói đang tu, tập trung vào công việc ạ.
Tuy nhiên, nếu tichuot nói, chắc là Trí thay đổi ý định. :)

@tichuot: Thế tập từ mấy giờ thế? Tập ở LVT thì được mỗi cái nhiều người thôi, chứ mà không có leo trèo hay đường dốc, mà đường trong rừng thì khác xa với cái đường bê tông. hê hê. Vote cho tichuot. Ớ nhưng mà phải chỉ đường cho autumn (hê hê, không biết đường, sorry nhé)

Hôm nay tichuot có đi tập ở PM không?

@tuannd: chuyển địa điểm đê, tập ở Cầu Phú Mỹ, vừa ngắm cầu, vừa ngắm quang cảnh, lại công đôi ba việc, thoáng mát, không phải lúc nào cũng trèo ... Vỉa Hè... Thật tội nghiệp cho mấy cái vỉa hè.

Việc làm thay đổi ý đinh của Trí là 1 vấn đề khó khăn nhất, vì tụi này hiểu Trí mà.

Tớ chỉ có thể tập vào thứ 3 - 5 thôi, maybe có thứ 7 nếu không long nhong. Còn 2 - 4 - 6 thì busy rồi.

Đường đi thì dễ lắm, chạy theo đường cứ qua Quận 7, để xe nhà tớ ( mất 2k =))) rồi cùng nhau chạy ra cầu PM. Từ nhà tớ ra chân cầu khoảng 4km nên chạy bộ ok.

Nếu không biết đường đi, thì mua cái bản đồ, rồi lên xe mà chạy :LL, cứ hể không biết rồi hỏi thì có mà bị :T

barandom
18-11-2009, 12:25
3 đứa đang bla bla bla.....thì xuất hiện thêm tên Rùa lật ngửa :)), (c)

Thì ra tên này đang ở Bệt, nghe nói 442 tập thể lực ở CV LVT liền bỏ anh em chạy qua. Đáng :T

lengkeng1minh
18-11-2009, 14:29
Mình đoán, thì BW đang chuẩn bị cho chuyến leo Fan( chung với Đangkhoaquan).

chewingum
18-11-2009, 14:42
Cả nhà cứ làm chuyến chạy bộ lên DL rồi chạy về. Lúc đó xuyên Bidoup trở thành chuyện nhỏ hơn con thỏ con.

thumongto
18-11-2009, 17:23
Anh Tí ơi, mình đã có visa cho chuyến 31-12 rồi nhg giờ chưa có thời gian tập thể lực nữa. không biết có đi nổi hay không đây.
Có cách nào hay hơn không hả Tí.

Anh BM đợt trươc mình chưa mua giầy, nghỉ là anh chưa về. mình có thể nhờ bà xã mua dùm. Cho minh xin lại size nhé.

BM
18-11-2009, 17:28
Chào mừng Thumongto đến với núi rừng Bidoup & Phước Bình, nếu được mua giùm mình đôi đen pha da hay rằn ri pha da cũng được, size 43. Cảm ơn và hẹn gặp!:)

phuongnh
18-11-2009, 17:30
Em confirm chuyến Bidoup nha anh BigMinh. Anh có thể cho em biết bài tập như thế nào thì đủ cho chuyến đi không? Em cần mục tiêu để luyện tập :D

BM
18-11-2009, 17:30
Em confirm chuyến Bidoup nha anh BigMinh. Anh có thể cho em biết bài tập như thế nào thì đủ cho chuyến đi không? Em cần mục tiêu để luyện tập :D

Theo Tichuot!:D

phuongnh
18-11-2009, 17:33
Anh Tichuot thì ngoại hạng rồi :S

BM
18-11-2009, 17:34
Anh Tichuot thì ngoại hạng rồi :S

Theo Canary!:D

phuongnh
18-11-2009, 17:36
Hihi, dạ được đó! Phấn đấu cắn vắt như Canary là đủ đuối rồi :D

canary
18-11-2009, 17:50
Hihi, dạ được đó! Phấn đấu cắn vắt như Canary là đủ đuối rồi :D

Anh Phương có theo em tập không?
Lịch của em như thế này.
Sáng 6.30 đi làm..

.........
Ngồi đến 7giờ về...
Tập thế này leo Bidoup bằng........................BỤNG =)) =)) =))

BM
18-11-2009, 17:55
Quà tặng từ US dành cho thành viên tham gia Bidoup, áo phản quang chống lạc rừng (dùng cho người đi săn). Trân trọng giới thiệu:

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=840&pictureid=21881

phuongnh
18-11-2009, 19:23
Lịch của em như thế này.
Sáng 6.30 đi làm..
.........
Ngồi đến 7giờ về...
Tập thế này leo Bidoup bằng........................BỤNG =)) =)) =))

Anh tập như thế mỗi ngày nên bây giờ chắc chắn bây giờ a có thể lăn bằng bụng rồi :D

tichuot
18-11-2009, 20:37
@ thumongto: anh làm em ngại quá :D, chỉ cần anh offroad thêm vài chuyến, vác vài con cào cào chạy lên đồi thì cần gì luyện tập như bọn em. Lần này có thêm porter này rồi. =))
@Phuongnh: Thanks bạn đã quá lời, tớ thích =)). Thật ra là do sức khỏe tớ dạo này xuống cấp trầm trọng ( Quá tuổi dậy thành tinh :() nên phải luyện tập thôi, mà hô hào cho lắm chứ tớ tập bữa đực, bữa cái....:))

Chúng ta nên tính lại lịch trình đại ca ơi, vì nếu mình đi 5 ngày 4 đêm sẽ thiếu vắng 1 vài thành viên, em đề nghị đại ca như vầy nhé:

Ngày 31 chúng ta vẫn đi làm bình thường, mang balo theo, tối thẳng tiến luôn lên Đà Lạt, ăn sáng ở ĐL rồi thẳng tiến vô Bidoup.

Anh xem xét là ta có nên leo luôn cái Núi Chúa hay không? vì nếu làm luôn cái núi Chúa thì em sợ mọi người không kịp về đi làm. Cái núi Chúa này thì 2 ngày 1 đêm là ok, nên em nghĩ là mình để dành khai trương đầu năm anh nhở :)

Làm cách nào mà chúng ta có mặt tại Sg lúc 6h00 ngày thứ 2 - 2/1/2010 là ok, khi đó anh em đi làm luôn.

Cập nhật tình hình anh em chém gió cái coi:
- ĐC
- thumongto
- tichuot
- tuannd
- Ruadibo
- Lengkeng ????
- Phuongnh
- Autum
- Nambyus
- Canary & Jessy ( open)

* Nhà Chewingum lên tiếng đê!!!!!!!!!!!!!!!!!! thiếu vắng là :T đấy nhá

10 người là đẹp rồi, Chốt danh sách được chưa nhỉ ?? Còn thiếu ai không?

autumnovember
18-11-2009, 21:34
Anh tập như thế mỗi ngày nên bây giờ chắc chắn bây giờ a có thể lăn bằng bụng rồi :D
Anh ơi, đi tập cùng mấy đứa em không? Tối 6 giờ tại công viên Lê Văn Tám

@Suri: Đi tập đi em ơi

thumongto
18-11-2009, 22:03
Chào mừng Thumongto đến với núi rừng Bidoup & Phước Bình, nếu được mua giùm mình đôi đen pha da hay rằn ri pha da cũng được, size 43. Cảm ơn và hẹn gặp!:)

Ok anh, ngày mai nhờ vợ mua gửi xuống. ưu tiên đôi rằn ri nhé.

thumongto
18-11-2009, 22:29
Tichuot ơi, cái balo cần lớn cỡ nào là đủ đựng đồ hả. mình có 1 cái 65L+10L không biết có đủ hay không?
Mình mới sưu tầm được cái túi ngủ có hình con cào cào.
https://i974.photobucket.com/albums/ae228/tieulyquang/ResizeofDSCF5155.jpg

tichuot
18-11-2009, 23:18
[QUOTE=thumongto;140095]Tichuot ơi, cái balo cần lớn cỡ nào là đủ đựng đồ hả. mình có 1 cái 65L+10L không biết có đủ hay không? QUOTE]

Ok lắm rồi anh, mình đi ít ngày, chủ yếu trong ba lô chứa đồ cá nhân thì ít, mà chứa thực phẩm thì nhiều. Cứ mang ba lô 65 + 10 và nhét đầy là ok hà :))

tuannd1081
19-11-2009, 06:27
@ thumongto:

Cập nhật tình hình anh em chém gió cái coi:
- ĐC
- thumongto
- tichuot
- tuannd
- Ruadibo
- Lengkeng ????
- Phuongnh
- Autum
- Nambyus
- Canary & Jessy ( open)

* Nhà Chewingum lên tiếng đê!!!!!!!!!!!!!!!!!! thiếu vắng là :T đấy nhá

10 người là đẹp rồi, Chốt danh sách được chưa nhỉ ?? Còn thiếu ai không?

Thiếu Suri rồi

phuongnh
19-11-2009, 06:59
Anh ơi, đi tập cùng mấy đứa em không? Tối 6 giờ tại công viên Lê Văn Tám

Lâu lâu anh lên tập một hôm thì được, còn lại a sẽ tập ở nhà :)