PDA

View Full Version : Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Pages : 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17

tunbo
22-04-2012, 23:19
Em tính 27/4 này cũng qua đấy, về 1 hoặc chậm nhất 2/5. Nhị ka bay ra đi với em hok..? Em đi xe riêng với bé con và osin thoai. :D

Lão Tộc chả update thông tin gì cả :T
Nhị ka có chân có tay, dĩ nhiên muốn đi là đi được. Vậy mà dịp này phải chôn chân ở nhà, ắt là có lý do gì đó đặc biệt chứ?
Thế mới muốn khai đao ồ ạt nút Dislike :)

dantocgoc
22-04-2012, 23:24
Lão Tộc chả update thông tin gì cả :T
Nhị ka có chân có tay, dĩ nhiên muốn đi là đi được. Vậy mà dịp này phải chôn chân ở nhà, ắt là có lý do gì đó đặc biệt chứ?
Thế mới muốn khai đao ồ ạt nút Dislike :)

Em vì đi chơi theo hứng và phụ thuộc bé con nó thích hay không nên chả dám lên lịch. Anh không đi ở nhà khai đi... em đao cho.=))

Chungdai
22-04-2012, 23:26
Bó chiếu với cái lịch của nhà này. Đi kiểu Úc hay sao mà kịp. Đi đến Văng Viêng may ra thì được. Tầm này thời gian mà đi cả luang Prabang thì đi kiểu cháo hành à. Rồi lại quay lộn lại Vientiane nữa làm cái gì..? Về Vinh có nhanh hơn không hả chài ơi là chài.:LL

Từ Luang về Vinh rồi từ Vinh về ĐN mất khoảng bao nhiêu tiếng anh Tộc? Xin anh chỉ giáo. :)

tunbo
22-04-2012, 23:28
Từ Luang về Vinh rồi từ Vinh về ĐN mất khoảng bao nhiêu tiếng anh Tộc? Xin anh chỉ giáo. :)

Xong phim rồi.
Nhờ ông Tộc chỉ giáo thế nào cũng nhận được một cái ... chảo dzí :LL=))=)):LL

Chungdai
22-04-2012, 23:33
Xong phim rồi.
Nhờ ông Tộc chỉ giáo thế nào cũng nhận được một cái ... chảo dzí :LL=))=)):LL

Vậy em nhờ anh Tun chỉ giáo vậy :D

tunbo
22-04-2012, 23:53
Vậy em nhờ anh Tun chỉ giáo vậy :D

Trời ơi, thật là chẳng chịu update thông tin gì cả nhá.
Nhờ anh Tun chỉ giáo, thì đảm bảo sẽ nhận được ... chảo dzí :LL
(ông Tộc còn gọi ông Tun bằng anh hai, chẳng qua là ở cái vụ chảo dzí đó :)) :LL)

Dungbuocgiangho
22-04-2012, 23:59
@danbuonban: lên mạng tìm thông tin Vang Vieng đọc chị ghiền quá rồi. Cảm ơn em đã vạch ra cung này nhé. 100% đổ bê tông. Mai chị ra Đà Nẵng đóng tiền. ko thì em có tài khoản ACB ko chị chuyển. A, mà khách sạn mình phải bôk trước kẻo lễ này bà con đi chơi đông lắm coi chừng ko có phòng em ui. Ghiền quá, sướng quá, trông cho mau tới ngày đi. Anh Hùng cũng bị chị dụ xong rồi keke.
@ digicuong: em ơi, chị định đi CLC nhưng mà cái con danbuonban hắn có cái chương trình đi Vang Vieng quyến rũ quá. Nên thôi chị sẽ về đi tiền trạm sau đó. Giờ thì chị chết với cái con danbuonban rồi. Thôi v/c em coi như đi dập mật lại ở CLC đi nhé.
@các bác hẹn chém gió ở CLC trưa 28/4: em xin khất hẹn lần này vì em thôi ko đi tắm biển nữa mà em đi chơi thuyền ở sông Nam Song. Chuyến này sông Nam Song phải chịu cảnh ngập lụt vì v/c em rồi. Lý do...các ace nhà PDN biết=))

dantocgoc
23-04-2012, 00:04

Lần sau cô nhờ ai thì nhờ hẳn hòi nha. Không những chảo zí mà xoong nồi cũng zí luôn à.:T

Vientiane - Vangvieng : 150 km
Vangvieng - ngã ba Pukhun : 100 km
Pukhun - Luangprabang : 150 km
Pukhun - Phonsavan : 150 km
Phonsavan - cửa khẩu Nậm Cắn: 130 km
Nậm Cắn - Vinh: 250 km.
Vậy tạm tính như sau: Vientiane - Luang Prabang = 400km. Luang Prabang - Vinh là 580km. Vinh về ĐN tiện hơn hay là Quay lộn về Vientiane rồi book về ĐN tiện hơn.?;) Lại còn được đi ngắm nới khác nữa nhóe.:D
Bổ sung cho cái bản đồ mà hóng rồi cóng nè.
https://www.phuot.vn/imagehosting/24347f8ec6a7f3c0.gif (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=9643)

thanh_vinh
23-04-2012, 07:40

Các bạn xem sơ đồ của Tù Trưởng nhé, nếu qua Vinh thì nhớ Allo giao lưu nhé . 0923388777.(wait)

danbuonban
23-04-2012, 09:48
Em tính 27/4 này cũng qua đấy, về 1 hoặc chậm nhất 2/5. Nhị ka bay ra đi với em hok..? Em đi xe riêng với bé con và osin thoai. :D

Bác Tộc cho em hỏi chân dung osin của bác có phải thế này không nhóa: da trắng - dáng xinh - môi hồng - mắt liếc, chuyên chăm bé con nhưng nếu bố bé con mà có mệt thì osin cũng ra tay chăm sóc nốt :LL :LL

@ Lãnh chúa: may mà anh bận vì lý do đặc biệt chứ không tụi em cũng hốt anh đi chung luôn rồi.

herovdc
23-04-2012, 09:57
Ý kiến hay.Khi nào giao lưu alo cho mình nhé. 0923388777(beer)

Ông Thanh _Vinh với kế hoạch đi Đà Đẵng:

Hê hê ! hên xui nha!(NT)

Các bạn xem sơ đồ của Tù Trưởng nhé, nếu qua Vinh thì nhớ Allo giao lưu nhé . 0923388777.(wait)

Hjhj, ông Thanh _Vinh là con cháu "Tề thiên đại thánh" có phép phân thân vừa đi Đà nẵng vừa ở Vinh giao lưu...

tunbo
23-04-2012, 10:02
...
@ Lãnh chúa: may mà anh bận vì lý do đặc biệt chứ không tụi em cũng hốt anh đi chung luôn rồi.

Hehe, từ lúc thấy cái vụ "lĩnh thưởng năm 2011" là đã thấy có vấn đề rồi :))
Lần này lỡ, thì xếp hàng (nhận mật thư) của lần sau vậy. Mà đi về phải viết lách chơi, chứ không có được ỉm đi đâu nhé.

Dungbuocgiangho
23-04-2012, 10:18
@ danbuonban : có off ọp ẹp gì cho vụ này ko em? Hay gặp nhau ngày 25 luôn ở Quách Tỉnh? Đi Vang Vieng và Vieng Chan nhé?

ldtung
23-04-2012, 11:08
Oh Yeah, Nhà PDN năm ni có vẽ ăn chơi thác loạn khắp nơi rồi, Từ ĐN chúng phân tán khắp nơi. :D (có để lại mầm mống ở đâu đó không thì chưa biết :D).
Danbuonlau lần sau đừng có chơi trò giật đùng vậy :T :T, nhiều Mem yếu vía là chết không kịp trăn trối đó nghen. Nhưng nhà mềnh yên tâm, Qua Lào gần xịt í mà, hàng xóm mà, không đu được lần này thì ta buluxu lần sau, đừng có xúm dzô mà "hiếp" danbuonlau tội nghiệp. =))

ldtung
23-04-2012, 11:11
Mùa hè đã về nên anh quyết định lịch off chia tay các đoàn nhà ta đi phượt lúc 17h ngày thứ tư 25/4 tại Quách Tỉnh quán đường Nguyễn Văn Thoại, quán này hè nào nhà PDN ta cũng oanh tạc tưng bừng (gần tới biển, phía bên trái). Kinh phí CPC, nam 100k, nữ 50k, nộp ngay khi đến, ai đến muộn phạt thêm nữa. Thiếu có …Liên xô lo he he! :D
Vẫn tình hình rất chi là tình hình, Bố Po lên lịch off chia tay vào tối 25, thế mà chiều 26 mềnh mới có mặt. :D

Thitgaxe
23-04-2012, 11:23
@Danbuonban : Đáng được thế này :T :T lắm. Cứ âm thầm rủ nhau đi, giờ chót quăng lên cái rầm làm bao mem không kịp trở tay, ke ke! :)) Anh mà biết cái lịch của em sớm thì sẽ đổi lại lịch của anh với đồng bọn một tí để đi cùng thời gian với đoàn ta cho vui. Hẹn gặp ở Vientiane nhé các mem nhà ta (beer).

@All : Như vậy cuối tuần sau nhà ta đi hết rồi, nào Apachai, nào Fan, nào Hà Giang, nào động Thiên Đường, Quảng Bình, Quảng Trị, nào Bình Định, nào Cù Lao Chàm…và bây giờ có Lào, Indo nữa, mem nào ở nhà buồn thì xem bắn pháo hoa nhá=)).

Mùa hè đã về nên anh quyết định lịch off chia tay các đoàn nhà ta đi phượt lúc 17h ngày thứ tư 25/4 tại Quách Tỉnh quán đường Nguyễn Văn Thoại, quán này hè nào nhà PDN ta cũng oanh tạc tưng bừng (gần tới biển, phía bên trái). Kinh phí CPC, nam 100k, nữ 50k, nộp ngay khi đến, ai đến muộn phạt thêm nữa. Thiếu có …Liên xô lo he he! :D

Thông báo là vụ off này,Quỹ chung của Gà Xé đang giữ vẫn còn dư 350K từ 2 vụ Hòn Kiếm và Điện Dương nhé ! Thế nên các bác cứ bao la đi...

herovdc
23-04-2012, 11:50
Hôm rồi qua Đà nẵng thấy có anh bạn ở Đông Anh - Hà Nội nói mới mở quá nhậu ở khu T20. Chạy qua thăm quan hóa ra là quán này:

Mình có bảo vợ chồng chủ quán, khi nào có khách nhậu mà mặc áo phông màu vàng có lá cờ đỏ ở tay áo thì cứ cộng thêm 10% nhé...

Polyme
23-04-2012, 12:07
Vẫn tình hình rất chi là tình hình, Bố Po lên lịch off chia tay vào tối 25, thế mà chiều 26 mềnh mới có mặt. :D

Anh cũng định lui lại nhưng ngày 26 đoàn Apachai của Electron, a. Cường lên đường rồi, 25 là đẹp nhất. Hôm đó mem nào quan tâm, ham zui thì tới nhá.

Hôm rồi qua Đà nẵng thấy có anh bạn ở Đông Anh - Hà Nội nói mới mở quá nhậu ở khu T20. Chạy qua thăm quan hóa ra là quán này...

Mình có bảo vợ chồng chủ quán, khi nào có khách nhậu mà mặc áo phông màu vàng có lá cờ đỏ ở tay áo thì cứ cộng thêm 10% nhé...

Tưởng hôm đó lão Hero say bia, say mực, say... vợ ông chủ quán không còn nhớ gì hết chứ, lại còn choạch được nữa, tài thật!

BanickLionking
23-04-2012, 14:00
Ông Thanh _Vinh với kế hoạch đi Đà Đẵng:

Hjhj, ông Thanh _Vinh là con cháu "Tề thiên đại thánh" có phép phân thân vừa đi Đà nẵng vừa ở Vinh giao lưu...

Ông này thích vỗ tay chạy vòng quanh đây mà. Bó tay.Chả biết là định đi đâu nữa. Láo nháo lại ở nhà rúc váy Vợ thì khổ.=))
Hì hì. Loanh quanh dẫm phải C...ứ....t :D

lang tu
23-04-2012, 14:11
Hôm rồi qua Đà nẵng thấy có anh bạn ở Đông Anh - Hà Nội nói mới mở quá nhậu ở khu T20. Chạy qua thăm quan hóa ra là quán này:

quán này em nhậu mấy lần rồi,em quen với vợ chồng chủ quán này mà :D

dantocgoc
23-04-2012, 14:17
Bác Tộc cho em hỏi chân dung osin của bác có phải thế này không nhóa: da trắng - dáng xinh - môi hồng - mắt liếc, chuyên chăm bé con nhưng nếu bố bé con mà có mệt thì osin cũng ra tay chăm sóc nốt :LL :LL

50% thoai.:) da trắng - dáng xinh. nhìn lâu giống tinh tinh.:))
môi hồng - mắt liếc Nhìn lúc là thấy ...tiếc.=)). Chăm con ru bố và đại ý là hơi...ngố.(NT)
Làm công không lương, tối ngủ cùng giường. Thế thôi.:)

toan87
23-04-2012, 14:30
@ danbuonban: nàng ơi! 90% v/c tui tham Gia nàng nhé. Vui quá hehe

Em chuẩn bị tinh thần đi CLC nè chị ơi. Vụ CLC thì sao đây chị. Chị có cái lịch cụ thể ko? Để em rủ 1 ôm đi luôn cho vui. Cảm ơn cả nhà

Dungbuocgiangho
23-04-2012, 14:46
Em chuẩn bị tinh thần đi CLC nè chị ơi. Vụ CLC thì sao đây chị. Chị có cái lịch cụ thể ko? Để em rủ 1 ôm đi luôn cho vui. Cảm ơn cả nhà

Hello Toan87: xin lỗi em, anh chị đã đổi ý chuyển đi Lào rồi. CLC đi sau vậy. Anyway, chị sẽ phải đi CLC trước 2/6. Đợt lễ này em đi Lào cùng tụi chị luôn đi. Đọc thông tin mấy trang trước của danbuonban nhé. Ko thì chờ đến 2/6 đi cùng nhà PDN nhé.

danbuonban
23-04-2012, 15:04
Ái dà, chém gió cứ gọi là phần phật ấy, mới sáng đến giờ mà đã thêm 2 trang, vô đối....

Update tiếp vụ Lào nè mấy bro & sis:

1. Theo tư vấn của các bậc tiền bối, lịch trình ban đầu đưa ra là Vientiane va Vangvieng là đẹp, xem như fix luôn nhé.

2. Booking hotel tại Vientiane và Vangvieng danbuonban sẽ tiếp tục take care sau khi chốt đoàn vào ngày mai.

3. Mọi người xem có nên mua bảo hiểm du lịch không nhé, nếu mua của HSBC không đắt lắm (180K/pax trong 6 ngày bao gồm an toàn cá nhân lẫn tài sản kèm theo dịch vụ khẩn cấp S.O.S khi đang ở nước ngoài)-- > mình đã so sánh với một số chỗ thì nhà này là giả cả phù hợp nhất, advise là nên mua, không tốn kém lắm đâu, ăn chơi cũng nên pro chút hô hô...Btw, mem nào có TK tại HSBC thì ho một tiếng nha, khỏi mắc công danbuonban đi mở TK để nộp tiền mua BH.

4. Một số mem bận đi mần không nộp tiền trực tiếp được thì danbuonban cũng up luôn số TK của thủ quỹ thanhthuy, ai chuyển xong nhớ nhắn tin hoặc post lên đây cho nàng í check nhé.

TRẦN THỊ THANH THỦY
TK : 0041000259077
VCB CHI NHÁNH ĐÀ NẴNG

5. Các vấn đề cần lưu ý khi ở nước bạn Lào sẽ up riêng để mọi người take note dễ hơn.

Tạm thời vậy đã, mình đề nghị off tối thứ 3 ngày 24/4 để nộp tiền và bàn các vấn đề còn lại nhé.

danbuonban
23-04-2012, 21:37
Tối là thời gian 'phượt monitor', đi chơi đi cho giãn gân cốt, ngồi máy tính hoài không ngán àh (hic, có mình trong danh sách bên dưới)

Đang có 9 người xem topic này (6 thành viên và 3 khách)
danbuonban, Hủ Tíu Xào, Thitgaxe, walk_alone, paulpaul68, hieunhoc21

mahee
23-04-2012, 21:53
Tình hình em vừa hoàn thiện sơ bộ chương trình cho Phuoters Da Nang nhân ngày tết thiếu nhi năm nay... Ngày 28 Tháng 4 tới em và Thịt gà xé sẽ đi tiền trạm và chi tiết chương trình ạ, ACE nào ngày đó rãnh cùng tiền trạm vs chúng em nhé :D
Ngoài ra ACE có thể theo dõi Event trên facebook theo link sau:

www.facebook.com/PhuotDN

Chương trình từ thiện ngày tết thiếu nhi – Phượt Yêu Thương
---------------------------------------------------------------------------

Chương trình do PhuotERs Da Nang tổ chức. Đây là lần thứ 2 sau 1 năm chúng tôi tổ chức lần từ thiện đầu tiên tại 1 trường tiểu học ở Quảng Nam và Bệnh xá Đặng Thùy Trâm. Địa điểm lần này sẽ được tổ chức tại Tây Giang – Tỉnh Quảng Nam.

Những phần quà bao gồm:
Tập sách vỡ
Bút
Cặp xách
Và một số hiện vật do các bạn đóng góp dành cho các em thiếu nhi
----------------------------------------------------------------------------

+ Thời gian 2 ngày 1 đêm từ 02/06 – 03/06/2012
+ Quảng đường : # 500km – Phương tiện: Xe máy
+ Địa điểm: Tây Giang – Quảng Nam

+Hành trình sơ bộ: ( sẽ cập nhật chi tiết sau )
- 6:00 ngày 02/06 Xuất phát tại Nhà hát Trưng Vương - TP. Đà Nẵng đi theo tỉnh lộ 604
- Ghé đồi chè Đông Giang, Thủy Điện A Vương, làng Cơ – Tu
- Chiều 02/06 Tổ chức tặng quà cho các em, các hoạt động trò chơi tập thể, đốt lửa trại....
- Ngày 03/06 Trở về theo quốc lộ 14B qua tỉnh lộ 609 – 608 xuống Hội An
- Tổng kết chương trình tại Hội An và chia tay lưu luyến ra về :D
--------------------------------------------------------------------------------
Mọi sự đóng góp của các bạn xin chuyển trực tiếp hoặc chuyển qua các tài khoản sau: các bạn có thể chuyển từ hôm nay đến ngày 30.5.2012.

01. Võ Mạnh Hiếu
SDT: 0904.094.552 Tk: 0101870349 - Ngân hang Đông Á – Chi nhánh Đà Nẵng

02. Đặng Ngọc Hải ( Masara)
SDT: 0913507033 Tk: 14023261870013 – Ngân hàng Techcombank – Chi Nhánh Tam kỳ - Quảng Nam.
03. ( Thitgaxe )
04. Các cô,các chú nào sống ở nước ngoài có thể chuyển qua Visa mình tại địa chỉ Huynh Ba Viet .TK 4649 8400 0012. AB Bank :)

Các bạn đăng ký tham gia chuyến đi lần này có thể đăng ký trực tiếp tại đây
Họ Tên
Phương tiện tham gia: (Xế/ Ôm)
Số điện thoại
… Hàng tuần sẽ tổ chức offline để trao đổi, gặp mặt, và chuẩn bị ( địa điểm: TP. Đà Nẵng )

Mỗi sự đống góp của các bạn là sự thành công của chương trình.\
Xin chân thành cảm ơn

PhuotERs Da Nang

Hủ Tíu Xào
23-04-2012, 21:54
Tối là thời gian 'phượt monitor', đi chơi đi cho giãn gân cốt, ngồi máy tính hoài không ngán àh (hic, có mình trong danh sách bên dưới)

Đang có 9 người xem topic này (6 thành viên và 3 khách)
danbuonban, Hủ Tíu Xào, Thitgaxe, walk_alone, paulpaul68, hieunhoc21

Vừa về người đẹp ơi.
Ah mà mấy bác cho em hỏi cái này với, tình hình là 2/6 có từ thiện Tây Giang - Quảng Nam. Nhưng ngày đó hình như lại có chuyến CLC.
Link đây các bác :
https://www.facebook.com/events/199086836877932/?notif_t=event_invite

Vậy là như nào ạ em thích tham gia cả 2 vụ nên hơi lăn tăn https://www.matcuoi.com/smilies/panda37.gif

doremi
23-04-2012, 22:14
Đề nghị off tối thứ 3 ngày 24/4 để nộp tiền và bàn các vấn đề còn lại nhé.

Bố Po lên lịch off chia tay vào tối 25, thế mà chiều 26 mềnh mới có mặt

Sau khi đọc 2 cái cm này e đề nghị chị Dbb đổi lịch off vụ đi Lào vào ngày 26/4, để a/e tối đó tiễn đưa a Ldt và c Rùa nhà ta cũng lên đỉnh.......... Fan được thuận lợi :LL nhá, nhất trí thế nhá c Dbb.

Như thế tiện cả đôi đường, vừa off vừa tiễn 2 a/c í, vui cả nhà luôn.

P/S: e 24 - 25 - 26 gì cũng bận, k ọp được vụ nào nên cứ chém thế cho nó rôm rả :D.

Dungbuocgiangho
23-04-2012, 22:44
@ all: 2,3/6 bị trùng rồi, vừa CLC vừa từ thiện Tây Giang, chọn cái nào đây? Uhm, theo mình thì đi Tây Giang làm từ thiện trước đi, có ý nghĩa hơn, còn CLC tháng 7 đi cũng được. Phải chờ ý kiến bác Po thôi.(NO)

Dungbuocgiangho
23-04-2012, 23:08
http://tuoitre.vn/Nhip-song-tre/473721/Chang-bac-si-me-tu-thien.html
Mấy bạn đọc về người này hay lắm. Hôm trước Châu cũng có ghé lại chỗ này góp chút tình. Thích nhất câu Anh bác sĩ trả lời người ta khi họ thắc mắc là Anh nghèo sao ham làm từ thiện:" Biết khi nào thì giàu mà hẹn hò". Rất vui vì tham gia vào nhà PDN mình lại có cơ hội cùng cả nhà chia sẻ với những người có hoàn cảnh khó hơn mình. Thank You.

ldtung
24-04-2012, 00:57
Sau khi đọc 2 cái cm này e đề nghị chị Dbb đổi lịch off vụ đi Lào vào ngày 26/4, để a/e tối đó tiễn đưa a Ldt và c Rùa nhà ta cũng lên đỉnh.......... Fan được thuận lợi :LL nhá, nhất trí thế nhá c Dbb.

Như thế tiện cả đôi đường, vừa off vừa tiễn 2 a/c í, vui cả nhà luôn.

P/S: e 24 - 25 - 26 gì cũng bận, k ọp được vụ nào nên cứ chém thế cho nó rôm rả :D.

Ôi, trình chém gió của Doremi ngày càng cao thủ võ lâm nghen, tình hình là như thế, hẹn mọi người cafe cafao tối 26/4 cho vui. Địa điểm thông báo sau hoặc qua điện thoại, :D

dantocgoc
24-04-2012, 05:00
Ôi vc dungbuocgiangho, em iu chi, tối nay chị giở hết các chiêu từ ngọt ngào cho tới ..man trá nhá, đến khi nào chàng gục ngã luôn nha chi, em chừa cho anh chị 2 giường (trên xe) sát nhau hihi..và cố đô Luang Phabang để lần sau khám phá tiếp(c)

Chốt được lịch trình chưa? Quá ít ngày thì đừng ham hố đi nhiều nơi. Nên để dành Luang Prabang vào 1 dịp khác, và nên dành ít nhất là 2,5 ngày ở đó mới trọn vẹn. Vientiane và văng viêng Là ổn rồi. Còn thời gian thì nhảy sang Udonthani chơi 1 buổi cũng OK. Nếu thống nhất kịp thì nhà cháu cũng qua vientiane đón các Bác nhé. Đã có thêm đồng bọn. Âm thịnh Dương suy. Nhà cháu vưỡn đẹp zai nhất hội. Hehe

Polyme
24-04-2012, 07:52
Chương trình từ thiện Tây giang đã được Mahee lên kế họach từ lâu, do đó vẫn cứ tiến hành theo lịch. Còn vụ đi Cù Lao Chàm thì lúc nào đi mà chả được.

@Mahee, Thitgaxe : Các em đi tiền trạm về nên lên lịch cụ thể, chi tiết hơn nữa về địa điểm đến là xã nào, hay trường nào, số học sinh…., chương trình cụ thể… để mọi người còn biết mà sắp xếp thời gian, kinh phí tham gia, đóng góp từ thiện. Ngoài post chương trình lên Facebook của nhà ta là PhuotERs Đà Nẵng, Mahee cũng post lên đây để nhiều người biết và hưởng ứng hơn nữa.

@All : Mọi anh em gần xa hãy hưởng ứng chương trình từ thiện này của PĐN nhé. Chân thành cám ơn.

danbuonban
24-04-2012, 08:26
@ all: 2,3/6 bị trùng rồi, vừa CLC vừa từ thiện Tây Giang, chọn cái nào đây? Uhm, theo mình thì đi Tây Giang làm từ thiện trước đi, có ý nghĩa hơn, còn CLC tháng 7 đi cũng được. Phải chờ ý kiến bác Po thôi.(NO)

hehe, chị dbgh có suy nghĩ giống em, em cũng đã hẹn làm ôm vụ Tây Giang này bên facebook với Mahee rùi, ăn chơi quá nhiều giờ đi làm từ thiện để sám hối (NT), còn cù lao chàm thì nó cứ nằm dài đó mà chờ chị em mình bikini tắm nắng suốt hè thôi, lo gì...

Chốt được lịch trình chưa? Quá ít ngày thì đừng ham hố đi nhiều nơi. Nên để dành Luang Prabang vào 1 dịp khác, và nên dành ít nhất là 2,5 ngày ở đó mới trọn vẹn. Vientiane và văng viêng Là ổn rồi. Còn thời gian thì nhảy sang Udonthani chơi 1 buổi cũng OK. Nếu thống nhất kịp thì nhà cháu cũng qua vientiane đón các Bác nhé. Đã có thêm đồng bọn. Âm thịnh Dương suy. Nhà cháu vưỡn đẹp zai nhất hội. Hehe

Cám ơn bác Tộc nhá. nhà em đã "chích lột'' xong rồi, kế hoạch là Đn - Vientiane - Vangvieng- Vientiane - ĐN trong 5 ngày từ 28/4 đến 2/5. Hy vọng gặp nhà bác + osin xinh đẹp và Po lão ở Vientiane ngày 29/4 nhóa, lỡ "xui" mà gặp các bác ở đây em e là sẽ có trận tắm bia Lào tập thể quá (beer)

@ đồng bọn đi Lào: chiều nay chốt danh sách, mọi người chuyển tiền cho thanhthuy theo thông tin TK ở trên hoặc cash tận tay nhé.

@thanhthuy: tớ đã chuyển rồi cậu nhé.

Dungbuocgiangho
24-04-2012, 08:49
@ đồng bọn đi Lào: chiều nay chốt danh sách, mọi người chuyển tiền cho thanhthuy theo thông tin TK ở trên hoặc cash tận tay.
Chiều gặp nhau ở đâu vậy nàng? Tui là tui cũng chịu nàng lắm rồi đó nha. Tình hình này chắc mình phải gặp nhau+ đi chơi chung với nhau cả đời rồi. Chuẩn bị tinh thần đi nàng nhé.

Dungbuocgiangho
24-04-2012, 08:55
@ danbuonban : a, mà có time nhảy qua Udonthani theo gợi ý của bác dantocgoc cũng hấp dẫn lắm đó nghe.
@ bác dantocgoc : em biết tiếng Thái thì nói người Lào có hiểu ko bác? Còn họ nói tiếng Lào chắc là em cũng hiểu sơ sơ bác nhỉ. Đọc mấy bài của mấy bạn đi mà ko giao tiếp được thấy khổ quá..mà vui.

kevin177
24-04-2012, 08:59
@Mọi người ơi: từ thiện thì phải đi rồi, còn vụ CLC thì đi trong tháng 5 cũng đc mà nhỉ :))
@Mahee: cho a 1 chân bu xe đi tiền trạm Tây Giang nhé

Dungbuocgiangho
24-04-2012, 09:23
@ kevin177: em ơi để dành tháng 7 đi đi( lúc có trăng). Ngày 9/5 chị phải đi SG đến gần cuối tháng mới về.
Từ ngày biết đến Phượt Đà
Ngày nào cũng phải vào ra cả chục lần.
....thiệt là rảnh quá đi!!!

BanickLionking
24-04-2012, 09:34
@ bác dantocgoc : em biết tiếng Thái thì nói người Lào có hiểu ko bác? Còn họ nói tiếng Lào chắc là em cũng hiểu sơ sơ bác nhỉ. Đọc mấy bài của mấy bạn đi mà ko giao tiếp được thấy khổ quá..mà vui.
Lão Tộc nói tiếng tộc bọn Lào hiểu được thì bạn nói tiếng Thái chắc bọn nó cũng nghe rõ mà:D. Còn hiểu hay không kệ ẹ bọn nó:D

friendship
24-04-2012, 09:38
Gửi dân buôn bán,

Ngày 28 nhổ neo mà đến tối 26 mới ọp ah? Off sớm đi cho nó thư thả, có gì còn chém kịp
Ngày 28 lại đúng ngày mình bận nữa chứ, teo tèo tèo....

friendship
24-04-2012, 09:40
Gửi Mahee,

Cho mền đặt cục gạch chuyến đi Tây Giang ngày 2/6 nhé

danbuonban
24-04-2012, 10:04
Gửi dân buôn bán,

Ngày 28 nhổ neo mà đến tối 26 mới ọp ah? Off sớm đi cho nó thư thả, có gì còn chém kịp
Ngày 28 lại đúng ngày mình bận nữa chứ, teo tèo tèo....

Ai nói off 26/4 hồi nào zậy :T, 26 là đề xuất của doremi tiễn đưa một số đồng chí lên đường thui, chiều nay 24/4 off lúc 5h30 tại cafe Phố ngã 4 Trần Quốc Toản - Nguyễn Chí Thanh, ăn uống chém gió với chia tay chia chân thì cứ theo lịch bác Po mà đu nhá. Tranh thủ sau giờ làm nhen mấy đồng chí.

@ vc dbgh nếu không ra được thì sẽ có cầu truyền thanh. ..hehe

canon600d
24-04-2012, 10:45
Nói túm lợi là khi nào chia tay chia chân vậy anh Po ới ời ơi (beer)

Dungbuocgiangho
24-04-2012, 10:48
@ Mahee: chị đặt 2 cục gạch em nhé, vụ Tây Giang

dantocgoc
24-04-2012, 11:08

Sử dụng tốt, người lào hiểu mà. Bên lào toàn xem tivi của thái hok à. Na ná giống nhau.

Polyme
24-04-2012, 13:31
Nói túm lợi là khi nào chia tay chia chân vậy anh Po ới ời ơi (beer)

Ở đây nè anh Cà nồng tồng ngồng :

@All : Như vậy cuối tuần sau nhà ta đi hết rồi, nào Apachai, nào Fan, nào Hà Giang, nào động Thiên Đường, Quảng Bình, Quảng Trị, nào Bình Định, nào Cù Lao Chàm…và bây giờ có Lào, Indo nữa, mem nào ở nhà buồn thì xem bắn pháo hoa nhá=)).

canon600d
24-04-2012, 14:07
Hehe, thế mà em cứ tưởng hôm nay, thì là ngày mai. Hôm nay dưỡng sức thui :D

Dungbuocgiangho
24-04-2012, 22:35
Lôi lại chuyện hồi còn ở nhà cũ, hồi mà bác Po, bác Tunbo, Thanh, ldtung...đi Phú Quý. Bà con có nhớ bài kể chuyện các bác nhà mình đi tàu quân sự ra đảo, gặp bão bầm dập, nửa đường quay vào ko? Có ai giống tui..tin sái cổ ko? Tin cho tới tận tối nay gặp em Thanh ọp chuyện đi Lào. Biết em Thanh say xe dữ lắm, mình mới hỏi vậy sao dám đi tàu ra Phú Quý...em Thanh kể đầu đuôi sự thật... Trời ơi các bác chém gió kiểu gì mà kinh thế... Vậy mà tui hôm đó đọc bài của bác Tunbo, tui thấy bái phục tinh thần phượt của mấy bác. Họ nói dân chơi ko sợ mưa rơi, nghĩ các bác bão còn ko sợ, mưa nhằm nhò gì...ai dè, ăn phải quả...chém gió, kinh!!!!! Từ nay trở đi phải dè chừng...4 bác: bác Po, bác Tunbo, bác Hero, bác dantocgoc ....=)):)

Chungdai
24-04-2012, 22:46
Trời ơi, thật là chẳng chịu update thông tin gì cả nhá.
Nhờ anh Tun chỉ giáo, thì đảm bảo sẽ nhận được ... chảo dzí :LL
(ông Tộc còn gọi ông Tun bằng anh hai, chẳng qua là ở cái vụ chảo dzí đó :)) :LL)

Anh Tun à, U40 rồi sao cứ thích chọc em gái mới lớn vậy nhễ :))

tunbo
24-04-2012, 22:52
..
Từ nay trở đi phải dè chừng...4 bác: bác Po, bác Tunbo, bác Hero, bác dantocgoc ....

Ông Pô mới nhắn tin : "Anh say qua, khong online de post bai duoc. Tunbo vao topic PDN noi voi dbgh gium anh rang : Tai sao phai de chung 4 bac kia, mà khong de chung ca em Thanh nua?"

Lúc đầu chả hiểu gì cả, giờ vào đọc mí hiểu :))

Anh Tun à, U40 rồi sao cứ thích chọc em gái mới lớn vậy nhễ :))

@Chungdai : Thế mí có câu "Không thích cỏ non, là con ... trâu sắt" :LL:LL:))
(Mới lớn mà đã dữ thế, lớn hẳn rồi thì anh chạy đấy :D)

Chungdai
24-04-2012, 23:15
Lần sau cô nhờ ai thì nhờ hẳn hòi nha. Không những chảo zí mà xoong nồi cũng zí luôn à.:T

Vientiane - Vangvieng : 150 km
Vangvieng - ngã ba Pukhun : 100 km
Pukhun - Luangprabang : 150 km
Pukhun - Phonsavan : 150 km
Phonsavan - cửa khẩu Nậm Cắn: 130 km
Nậm Cắn - Vinh: 250 km.
Vậy tạm tính như sau: Vientiane - Luang Prabang = 400km. Luang Prabang - Vinh là 580km. Vinh về ĐN tiện hơn hay là Quay lộn về Vientiane rồi book về ĐN tiện hơn.?;) Lại còn được đi ngắm nới khác nữa nhóe.:D
Bổ sung cho cái bản đồ mà hóng rồi cóng nè.j
https://www.phuot.vn/imagehosting/24347f8ec6a7f3c0.gif (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=9643)

Cảm ơn anh Tộc. Tại anh hai của anh hù em, em sợ bị cái chảo zí (trai zí thì được :))) nên mới nhờ cả 2 anh cho nó chắc. Anh thông cảm nhéo :D (ah em xin đính chính là từ Luang - Vinh là 680km chứ ko phải 580 (em cộng kỹ rồi :D)

Chungdai
24-04-2012, 23:45
@Chungdai : Thế mí có câu "Không thích cỏ non, là con ... trâu sắt" :LL:LL:))
(Mới lớn mà đã dữ thế, lớn hẳn rồi thì anh chạy đấy :D)

Thực ra thì em đã nhớn nhắm rồi, nhưng xin anh đừng chạy :))=))

doremi
25-04-2012, 07:30
Lôi lại chuyện hồi còn ở nhà cũ, hồi mà bác Po, bác Tunbo, Thanh, ldtung...đi Phú Quý. Bà con có nhớ bài kể chuyện các bác nhà mình đi tàu quân sự ra đảo, gặp bão bầm dập, nửa đường quay vào ko? Có ai giống tui..tin sái cổ ko? Tin cho tới tận tối nay gặp em Thanh ọp chuyện đi Lào. Biết em Thanh say xe dữ lắm, mình mới hỏi vậy sao dám đi tàu ra Phú Quý...em Thanh kể đầu đuôi sự thật... T
Giời ạ, e cũng thành thật khai báo e cũng là nạn nhân giống chị Dbgh!

Polyme
25-04-2012, 07:52
Lôi lại chuyện hồi còn ở nhà cũ, hồi mà bác Po, bác Tunbo, Thanh, ldtung...đi Phú Quý. Bà con có nhớ bài kể chuyện các bác nhà mình đi tàu quân sự ra đảo, gặp bão bầm dập, nửa đường quay vào ko? Có ai giống tui..tin sái cổ ko? Tin cho tới tận tối nay gặp em Thanh ọp chuyện đi Lào. Biết em Thanh say xe dữ lắm, mình mới hỏi vậy sao dám đi tàu ra Phú Quý...em Thanh kể đầu đuôi sự thật... Trời ơi các bác chém gió kiểu gì mà kinh thế... Vậy mà tui hôm đó đọc bài của bác Tunbo, tui thấy bái phục tinh thần phượt của mấy bác. Họ nói dân chơi ko sợ mưa rơi, nghĩ các bác bão còn ko sợ, mưa nhằm nhò gì...ai dè, ăn phải quả...chém gió, kinh!!!!! Từ nay trở đi phải dè chừng...4 bác: bác Po, bác Tunbo, bác Hero, bác dantocgoc ....

Thôi chết rồi, Dungbuocgiangho lại bị em Thanh...lừa rồi :)). Hôm qua lần đầu tiên em mới gặp Thanh phải không, đúng y mà, thế nào cũng bị chém, thấy em mem mới nên chém càng kinh =)). Thanh là chém gió nhât PDN, chém quá đâm ra về sau này không đăng nick vào phượt nữa đấy, he he :). Hôm đó em Thanh say sóng tè le nên cũng nhớ chỗ được chỗ không, có khi lại nói chưa đi Phan Thiết cũng nên:)). Chính hôm ở Phan Thiết vì các cao thủ "Thái Phong Quyền" ở SG, ĐN QNgãi hội ngộ nên bao nhiêu năm Phú Quý mới có bão là đúng thôi. Kinh chưa! :LL

@Mí rê đồ : Ma cũ như em mà cũng tin sái cổ chị Thanh nói à?:LL Đúng, Thanh thật là cao thủ! Tunbo, Po, Hero, Dantocgoc cả Doremi nữa còn chạy dài nhóe...=))

tunbo
25-04-2012, 08:05
Ông Pô làm thế nào thì làm, có mỗi cô Thanh mà để gái giang hồ lôi cả 3 anh em nhà em vào dạng ... xem xét (tất nhiên là kèm với cả ông Pô nữa).
Thế nà xao, nà xao???:shrug:

tunbo
25-04-2012, 08:11
...
@Chungdai : Thế mí có câu "Không thích cỏ non, là con ... trâu sắt" :LL:))
(Mới lớn mà đã dữ thế, lớn hẳn rồi thì anh chạy đấy)

Thực ra thì em đã nhớn nhắm rồi, nhưng xin anh đừng chạy :))=))

Ừh há. Anh mới nói là chạy, chứ đã nói là chạy đi hay chạy lại đâu em? :))
Em nhớn nhắm rồi thì phải chạy là chắc rồi.
(Với lại, "Em bẩu anh đi đi, sao anh không đứng lại?" cho nên Chungdai bảo anh đừng chạy, càng nên ... chạy. Còn chạy đi hay chạy lại thì ... bí mật :)))

tunbo
25-04-2012, 08:16
Giời ạ, e cũng thành thật khai báo e cũng là nạn nhân giống chị Dbgh!

Giời ạ, hai chị em nhà này thật đúng là ... nạn nhân. Sao dễ tin thế không biết?
Cái này một dịp nào đó thuận tiên, em Đồ Rê Mí nên đề nghị (nếu cần tăng thêm mức ... trầm trọng, thì có thể gọi là "yêu cầu") ông Pô ông Kazic với cô Thanh mấy mặt một lời, đưa ra đáp án cụ thể đi. Mà dịp giữa tháng 5 này, "kon gái ông Pô" cũng ra Đà Nẵng, thèng Tùng - cắc xe bánh mỳ thế nào chả có mặt, là gần như đủ đoàn rồi đấy. Lúc đấy xem ... thế nào, nhé.

Polyme
25-04-2012, 08:51
Nói có sách nhá Dbgh, giang_huong ra đón đoàn đây.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81557&d=1335318425

Cái bọn cao thủ Thái Phong Quyền SG, ĐN, QNgãi trên đảo Kê Gà nè :))

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81556&d=1335318425

Danbuonban, Kim Nguyên cố gắng "phấn đấu" chém cho bằng em Thanh và lão Po nhá :LL

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81554&d=1335318425

Dungbuocgiangho
25-04-2012, 11:05
Trời ơi lại bị tung hỏa mù. Sao mấy bác hợp tác với nhau kinh thế dù mỗi người 1 nơi. Danbuonban ơi! Mình kết hợp chống lại mafia thôi :gun. Mấy bác đi ngủ đêm đến sáng, sáng ra ra bến tàu chụp hình, em coi hình lại đâu thấy ai mặt mày bơ phờ đâu. Mí lại hôm qua Thanh nói nếu mà em đi công tác, chỉ cần thấy ông tài xế xuất hiện là đã ói rồi, dám đâu mà đi bão kiểu đấy.Với tàu quân sự nào mà dám chứa chấp dân sự chỉ có mỗi 1 ông quyết định và biết. 5-6 con người mà giấu kiểu gì? Các bác chém kiểu này, em Thanh thì ít lên mạng, nên các bác lai chém tiếp rồi. Em biết rồi nhé. Giờ mới thấy bao điêu vô lý, hôm bữa mình cũng hay hỏi bác Po về chuyện đi tàu ra đảo, bác cứ cười cười ko nói gì. Trời, nếu bác đi thiệt thì chém gió phải biết... Giờ mấy bác còn chém được nữa ko?

tunbo
25-04-2012, 11:27
@ (gái) giangho : Chém gì nữa? Đã bảo là Thiên cơ bất khả lậu mà.
Mọi người - nhất là em Thanh - lên được bờ là mừng như ... sống lại, bao nhiêu nhọc nhằn bay hết.
Lòi ra thì ông thuyền trưởng có mà ... đi tàu ngầm luôn hay sao? Ông Pô đủ lịch duyệt để có thể chỉ cười mà tuyệt đối không có hé răng cụ thể.(c)
Tuy gần 3g sáng mới xuất phát, mà bị "tập kết" từ 0g để lựa cơ hội "chui" được vào hầm tàu (lén lút như dân vượt biên ngày xưa), bao nhiêu máy ảnh, điện thọi còn bị "mượn" tạm trong suốt hành trình.:LL
Khó khăn nhất là lúc trở về vào ban ngày, không có màn chia tay chia "chung", vì có cơ hội là phải phi ra cấp tốc đó :D

@anh Pô : anh cũng có hiểu biết nhiều về lĩnh vực của Mr.X, nếu thấy cần, cứ xử lý thông tin nhé.
Không cần biết có còn cơ hộ nào nhờ vả hay giúp đỡ nhau một cách điên và liều như thế nữa hay không, nhưng mà đã hứa thì phải giữ lời, để người giúp mình bị ảnh hưởng là ngại lắm, anh Pô hỉ?:shrug:
---------------------------------------------------------------------------

P/S : với lại tình (không biết có) "ngay" không, lý thì ... không gian rồi (vì, anh có thấy chỗ nào gian không? :D), dù anh em mình không thể nói gì nhiều thêm được, thì cũng được/bị phong thần trong ngành Phong Thái rồi :)). Cũng là ... hết thuốc :LL

ldtung
25-04-2012, 11:36
Chị Thanh thật là Cao thủ võ lâm, thằng đệ xin bái phục.

Dungbuocgiangho
25-04-2012, 12:31
Rồi, lại thêm ông lờ đờ tùng-cắc nữa, sao các bác ko kêu ông kazic vào luôn cho đủ bộ nhỉ? :)) Tôn các bác làm Phong Thần thôi, ý lộn Thái Phong Thần, là mấy ông thần Chém Gió, mấy bác lên thần rồi đó. Kiểu này ông phieubatgiangho nhà em vài bữa mà chém gió như các bác thì nhà em có mà tốc mái hết...hichic. Mấy bác chắc chắn ko thành vụ đi Phú Quý thì quyết định phải thành vụ chém gió này chứ giề..ề..ề.=))
Thú thật hôm bữa em cũng bị Thitgaxe chém 1 phát mà vẫn tin, tới bữa ăn gà nướng vừa rồi mới hết tin. Số là em hôm trước khi gặp cả nhà, đăng ký đi cắm trại Sơn Trà phải đóng tiền cho gà xé. Hỏi gà xé số tài khoản để chuyển tiền. Gà xé nói em ko có tài khoản, chăng biết tài khoản là gì đâu, nhà em nghèo lắm chị ợ. Em tin sái cổ nghĩ tội nghiệp gà, chắc mê phượt quá mà theo đây. Bữa lên gặp hẳn ta ở quán cafe, thấy hẳn xài iPhone, nghĩ em này nhà khó khăn cũng đua đòi ghê, chắc phải nhịn ăn mà sắm điện thoại vì nghĩ hẳn ta là sinh viên... Ui trời, toàn là nghe, tin rồi tự suy diễn...bó tay chấm com với mày luôn dbgh ơi! Vì em toàn nói thiệt, nên nghĩ ai cũng vậy hahaha. Đổi tên nhà mình thành Thái Phong Đà Phượt đê..ê..ê.=)) =))

Polyme
25-04-2012, 13:53
Chị Thanh thật là Cao thủ võ lâm, thằng đệ xin bái phục.

Lên bãi cát này hai chị em cũng chém, cũng diễn... kinh nhể

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81560&d=1335336455

Này thì cao thủ võ lâm và đệ đây

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81558&d=1335336455

@(gái)giangho : Em vào nhà ĐN vài tháng là thành...tinh luôn ý chứ =)). Ở nhà ta có nhiều em gái xứ Quảng, nhất là con gái Hội An như em thì càng nai ơi là nai, cứ ngơ ngơ, ngác ngác khi mới đầu vào đây :))...thía mà giờ đây chém phát kinh, cỡ lão Po và Tunbo còn khiếp. Em không tin cứ hỏi Bạch Tuộc, Kim Nguyên thì biết, dân Hội An cả mà. He he, anh lo phắn gấp đây, Bạch Tuộc với Kim Nguyên nó biết nó ném đá Fan thì anh bể đầu luôn chứ chẳng chơi !!!:LL

Dungbuocgiangho
25-04-2012, 14:07
Từ 12/4 đến giờ mới có 13 ngày mà nhà Thái Phong Đà Phượt đã lên 32 tầng rồi. Vậy vị chi 130 ngày sẽ là 320 tầng. Nghĩa là mới hơn 4 tháng. Vậy nếu chờ sang năm sinh nhật lại vào tháng 3/13 thì phải bèo nhất là trên 1,000 tầng à= 2 nhà nữa. Vậy đổi tên Thái Phong Đà Phượt là chính xác rồi, bác Po nhỉ?

tunbo
25-04-2012, 14:36
@ (gái) giangho : gọi là Thái Phong Đà Phượt đau mồm quá, hay đổi thành Đà Phong Thái Phượt nghe cho nó ... mượt, mà lại có thể dịch ra một cái nghĩa đấy ... phong thái nhỉ? :))

Đây, mới tìm lại được bản nhật ký hôm đi bão đây (bị nói là chém gió, hựn quá nguyên cả trưa lục ra cho bằng được rồi gõ lại post lên, không lại bị bảo là ... chém gió nhé)

CHƠI GIỖ TỔ TÌNH CỜ VÀO TÂM BÃO

Đi Phú Quý dịp mừng Giỗ Tổ
Ngờ đâu gặp bão tố phong ba
Đã mua vé trước từ Đà
Nên kệ thời tiết, “đoàn” ta lên đường

Nhiều khách khứa cũng nương theo bão
Đến giờ chót đành bảo “không đi”
Nhưng Pô gia chẳng ngại gì
“Đông vui cũng tốt, không thì … vẫn hay”

Tới thành Phan trúng ngày chuyển bão
Hành trình nó trúng đảo mới đau
Lắc đầu, cả bọn bảo nhau :
“Không ra đảo được, oánh nhầu thành Phan”

Kéo ra đồi cát vàng Mũi Né
Choạch tơi bời, lắm kẻ phải thèm
(Con con, bố bố tèm lem
Gái rượu Pô lão, ôi, em tuyệt dzời)

Chụp choạch chán, xong rồi về nhậu
Có gì ngon là bẩu nhau ăn
Nửa đêm, từ ở Sài Gòn
Lãnh chúa xuất phát, bon bon nhập đoàn

Tuy bão đến, trời còn khô ráo
Bèn rủ nhau ra đảo Kê Gà
Sáng dậy, vào chợ mua quà
Tình cờ Lãnh chúa gặp qua bạn hiền

Gần hai chục năm liền không gặp
Kể từ thời xách cặp Phổ thông
Nào ngờ đâu, sắp bão giông
Tình cờ gặp lại giữa lòng thành Phan

Mít-tờ Ích rẽ ngang đường học
Đã từ lâu lóc cóc đăng trình
Hồi đầu còn ở Công binh
Hơn chục năm trước, sang ngành Hải quân

Vốn hai người chơi thân hồi nhỏ
(Vì cả hai ông bố cũng thân)
Lớn lên, đời mới chia phân
Mỗi thằng một nẻo, tin dần bặt tin

Nay gặp lại nơi miền duyên hải
Góc trời Nam, tưởng mãi là mơ
Bá vai bá cổ hơ hơ
Ô a hỏi chuyện líu lô một hồi

Thật trùng hợp, hai người một nỗi
Cùng vì bão mà nổi cơ duyên
Người hậm hực ở đất liền
Người thì chuẩn bị tới miền phong ba

Chợt nảy ra : hay là … liều mạng
Tàu đúng 3 giờ sáng lên đường
Nửa đêm hẹn ở bãi dương
Lủi vào cơn bão bất thường một phen?

Hỏi Pô lão, lão liền gật phắt
“Nhằm nhò gì, gió vặt ngoài khơi
Hải quân sóng gió quen rồi
Nếu thực nguy hiểm, ai đời cho đi?”

Mít-tò Ích tức thì đính chính
“Tuy bọn em là lính biển khơi
Nhưng cũng vẫn chỉ là người
Nhận lệnh thì phải đi thôi ấy mà

Nhiệm vụ là tuần tra, cứu hộ
Nhưng cũng tùy bão tố thế nào
Nếu quá sức của con tàu
Thì trên lại lệnh quay vào cảng thôi

Hiện thì lệnh ra khơi đã có
Cập nhật tình hình gió bão qua
Cố gắng đến được đảo xa
Chuẩn bị hỗ trợ dân ta mấy phần”

Cả đoàn bền rần rần biểu quyết
Có cơ duyên thật tuyệt thế này
Liều ư? Xin sẵn sàng ngay
Cả cô Thanh nữa, sợ say vẫn liều.

Mít-tơ Ích dặn điều cơ mật
Chốt phương án để dắt xuống tàu
(Điện thoại, máy ảnh … tịch thâu
Chuyện này đổ bể, trưởng tàu đi tong)

Đám phượt Đà trong lòng phơi phới
Gọi taxi phóng tới Kê Gà
Lên cano chạy vọt ra
Ngồi dưới rừng sứ cài hoa lên đầu :))

Ăn nhậu, rồi theo cầu thang xoắn
Hì hục leo lên tận đỉnh đèn
Chụp choạch tứ phía một phen
Đến nửa chiều mới rời đèn, về Phan

Lúc sang đi, nghênh ngang thét lác
Giờ chiều về, mặt bạc bắt xe
May có xe bus mà về
(Bus chạy xé gió cứ nghe vù vù) :))

Cô Thanh liền đứ đừ say buyt
Lúc xuống cứ sịt sịt “Huệ ơi”
Bảo ở Phan, cứ gào :"Thôi
Lên tàu vào bão, cả đời mấy khi?

Dù say bét cũng đi cho tới
Chứ nằm Phan mà đợi mọi người
Thà về Đà Nẵng cho rồi”
Tóm lại, nhất quyết là đòi được đi

“Con gái ông Pô” thì hơi kẹt
Không cách gì được duyệt cho theo
Thế là nét mặt ỉu xìu
(Thêm nữa, vào lúc sẩm chiều đã mưa)

Tắm xong, kéo ra bờ kè nhậu
Gỏi cá mai bóp thấu ngon ghê
Cá lồi xối mỡ khỏi chê
Vodka, bia bọt tràn trề vô tư

Pô lão bảo :"Uống đừ ra sẵn
Tí lên tàu ngủ hẳn, khỏi say
Anh bảo thật cho chúng mày
Nghe theo thì khỏe, thích say thì tùy”

Rồi nửa đêm thì đi ra biển
“Con ông Pô” không tiễn, vì khuya
Mit-tơ Ích lén đưa về
Máy ảnh, điện thoại tạm chia tay rồi

Mọi thông tin tạm thời bị cắt
Mit-tơ Ích bèn dắt xuống hầm
Nghe máy thủy chạy rầm rầm
Hai cabin nhỏ cuối tầm hành lang

Đèn áp trần ánh vàng ánh vọt
Mit-tơ Ích tắt nốt, tối thui
Hắn dặn trước lúc trở lui :
“Ở yên, có chuyện thì tui tới tìm”

Tàu trong cảng sóng im gió lặng
Cả bọn bèn tằng hắng bảo nhau
Nên tranh thủ ngủ cho mau
Vài tiếng nữa sẽ bắt đầu tả tơi

Cả bọn ngủ một hồi say tít
Tàu rời cảng chẳng biết lúc nào
Bỗng nhiên nghe máy rú gào
Sóng xô nhồi lắc đè nhào phải nhau

Cả bọn bèn bắt đầu tỉnh dậy
Chả ai biết là mấy giờ rồi
Khoang hầm vẫn tối thui thui
Con tàu trồi sụt, sóng nhồi liên miên

Cô Thanh tỉnh là liền gọi “Huệ’
Dần, cả bọn cứ thế … gọi theo
May, bịch nilon đem nhiều
Sau cùng, Pô lão cũng iêu Huệ nào

Con tàu cứ chồm, nhào liên tục
Cả bọn liều đã gục hết rồi
Nhưng mà vẫn phải cố ngồi
Tựa tường, đạp vách giữ người khỏi va

Cứ như thế, tưởng là sắp tuyệt
Kéo dài dài, chả biết bao lâu
Bỗng tay thuyền trưởng ló vào
Ngó gã bạn học hồi nào đang … đơ

Gã quay sang lão Pô, ngắn gọn :
“Sóng to quá, bão đón giữa đường
Lệnh trên, về lại hậu phương
Chờ lúc có thể, lên đường chuyến sau”

Rồi con tàu quay đầu trở lại
Sóng gió vẫn nhồi mãi không thôi
Nhưng cường độ đã giảm rồi
Đúng lúc mệt quá, mọi người lăn ra

Mệt vì … Huệ, quân ta ngủ sạch
Cho tới khi sáng bạch mới thôi
Hỏi giờ, sắp 8 giờ rồi
Tàu vừa về cảng, ngoài khơi gió dồn

Mit-tơ Ích vẫn còn lo lắng
Canh cơ hội cho bạn rút lui
Bây giờ trời sáng bạch rồi
Khó khăn gấp bộ với hồi đêm qua

Rình mãi rồi cũng ra cơ hội
Cả bọn liền quơ vội bàn tay
Chào xong liền vọt ra ngay
Lên bờ, mừng giống như ngày Phục sinh

Bật điện thoại, toàn tin nhắn hỏi
Từ đêm qua, dồn lại một chùm
Lão Pô nhảy mũi um sùm
“Bạn bè tốt quá, lo giùm đoàn ta”

Rồi gọi “con gái” ra ăn sáng
Nó mừng quá, la quáng la quàng :
“Kon đang buồn nhớ cả đoàn
Thôi, về vì bão, cả làng đều vui”

Dungbuocgiangho
25-04-2012, 14:58
@ bác Tunbo: dù là thật hay xạo thì em cũng phục bác sát đất. Bài thơ kể chuyện của bác hay quá. Nếu bác xạo thì phục hơn, mà sao bác ko học khoa biên kịch hay đạo diễn hay Văn khoa mà lại học Hóa Bách khoa nhỉ? Nếu bác thật mà Thanh xạo thì em cũng bái phục em Thanh vì tối qua tin em Thanh sái cổ. Túm lại em đang có cảm giác bị rơi vào ma trận. Chả biết tin ai...... Thôi, túm lại em chả tin ai hết.... Bác Po ơi trả lại niêm tin cho em...huhu :((

Polyme
25-04-2012, 15:23
@ bác Tunbo: dù là thật hay xạo thì em cũng phục bác sát đất. Bài thơ kể chuyện của bác hay quá. Nếu bác xạo thì phục hơn, mà sao bác ko học khoa biên kịch hay đạo diễn hay Văn khoa mà lại học Hóa Bách khoa nhỉ? Nếu bác thật mà Thanh xạo thì em cũng bái phục em Thanh vì tối qua tin em Thanh sái cổ. Túm lại em đang có cảm giác bị rơi vào ma trận. Chả biết tin ai...... Thôi, túm lại em chả tin ai hết.... Bác Po ơi trả lại niêm tin cho em...huhu :((

He he! Lãnh chúa nhà ta đây còn là nhà sử học nữa đấy Giangho ơi, chuyên gia về Cham và nhiều thứ nữa, anh tạm lôi hai cái này về cho em...ngâm cứu, hay tuyệt đới (lão Tun đừng chém nhà em nhá)

https://www.phuot.vn/threads/8488-6-2010-Con-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-di-s%E1%BA%A3n-Ch%C4%83m-ma-H%E1%BB%9Di-d%E1%BA%ABn-l%E1%BB%91i

https://www.phuot.vn/threads/5853-Đi-tìm-Bẫy-đá-Pinăng-Tắc-(Phước-Bình-Ninh-Thuận)-ngựa-sắt-lang-thang-rừng-núi

herovdc
25-04-2012, 15:34
Cái bọn Phượt Đà Nẵng "chém gió" thôi rồi, lần sau đi đâu nhớ chụp hình làm bằng chứng nhá không mọi người lại không tin.
Có lẽ lại vào Đà Nẵng "Yêu 24H" luôn và ngay nhỉ...

Hương xưa
25-04-2012, 15:37

Hơ hơ, có mem (gái) mới bị lão Tun cho vào ma trận à, em ơi đừng có bị lão bịp sớm nhá, lão này chuyên nghề nói phét í mà (nhưng được cái lắm chữ), lão online chém thì thôi rồi chứ mà gặp mẹt em chỉ cần đứng gần 1 tẹo là lão nói lắp luôn, văn thơ tắt hết điện nguồn chứ còn đâu mà dài dòng văn tự =))

tunbo
25-04-2012, 23:00
@ bác Tunbo:
...
mà sao bác ko học khoa biên kịch hay đạo diễn hay Văn khoa mà lại học Hóa Bách khoa nhỉ?
...

Thế cho nên đời mới ... nát :D. Quả lý lịch này, lại ông Pô bao la nhé (Lãnh chúa :gun Pô lão)

He he! Lãnh chúa nhà ta đây còn là nhà sử học nữa đấy Giangho ơi, chuyên gia về Cham và nhiều thứ nữa, anh tạm lôi hai cái này về cho em...ngâm cứu, hay tuyệt đới (lão Tun đừng chém nhà em nhá)
...

Ôi giời, anh Pô tay chém gió (em) phình phịch mà mồm thì cứ lu loa bảo người khác đừng ... chém lại :))

Cái bọn Phượt Đà Nẵng "chém gió" thôi rồi, lần sau đi đâu nhớ chụp hình làm bằng chứng nhá không mọi người lại không tin.
...

Đại ka Hezô không đọc thấy vụ cả cái điện thọi còn bị giữ hộ, thì chụp bằng ... mồm vậy thôi (Chứ tối om, mắt cũng chả thấy gì để mà chụp bằng mắt nữa :)))

Hơ hơ, có mem (gái) mới bị lão Tun cho vào ma trận à, em ơi đừng có bị lão bịp sớm nhá, lão này chuyên nghề nói phét í mà (nhưng được cái lắm chữ), lão online chém thì thôi rồi chứ mà gặp mẹt em chỉ cần đứng gần 1 tẹo là lão nói lắp luôn, văn thơ tắt hết điện nguồn chứ còn đâu mà dài dòng văn tự =))
Ôi, ta nhớ đêm xuân năm đó, ngồi sát rạt nàng Hương ở Bờ Hồ. Lúc đó đúng là văn thơ tắt hết cả điện nguồn thật :)):LL

Polyme
25-04-2012, 23:56
Anh tây quá, up mãi mà chả lên hình gì cả.

hieunhoc21
26-04-2012, 00:32
hình nòa hình nào ;((

dantocgoc
26-04-2012, 00:58
Báo Cáo với với các ACE nhà ĐN. Nhà cháu đã quyết trọn Vientiane làm điểm đến đầu tiên. Đã book phòng cho 2 đêm tại Vientiane.
Còn lại đang tính đặt luôn 2 đêm nữa ở Văng Viêng vì....rẻ quá. Resort@Vangvieng mà có vài trăm K thì cũng nên ở lâu hưởng thụ cái DV cao cấp này. Đang khuyến mại 50% bên Agoda nên chắc nhà cháu sẽ book sớm và trọn cái có bể bơi cho tụi nhỏ. 600k là đẹp vãi chưởng. Có ai book phòng ở bên Văng Viêng chưa. Để nhà cháu còn biết nơi biết trốn.
Nhà này chém gió dã man quá. Em đi núp gió đây ợ.:))

Dungbuocgiangho
26-04-2012, 02:33
Hây da, vừa mần xong cái topic con đường di sản Chăm của bác Tunbo. Hay quá! Mà em muốn lắc con mòi là lòi con mắt rồi. Cám ơn bác Po đã chia sẻ link. Cám ơn bác Tunbo. Mong sau này có dịp đi theo các bác trong những chuyến đi hấp dẫn thú vị. Em ngủ đây!!!

Polyme
26-04-2012, 08:00
Xin chân thành cám ơn các mem nhà ta đã tới dự buổi off chia tay các đoàn đi phượt đồng thời kỷ niệm ngày lễ 30-4 và 1-5.

Một buổi tối thật vui với gần hai chục mem tại Quách Tỉnh quán với đầy đủ đại diện các đoàn nhà ta đi phượt dịp lễ này. Đặc biệt hôm qua hãng bia Larue tổ chức khuyến mại tại quán với chương trình uống 2 chai tặng một vé dự tham dự bốc thăm trúng thưởng tại chỗ. Kết quả bàn PDN với 5 thùng bia (100 chai) có 50 phiếu dự thưởng đã trúng 1 giải ba là 1 thùng bia lon và một giải nhất là hai vé xem pháo hoa kèm thùng bia lon. Hieunhoc21 nhà ta là người cực kỳ may mắn đã trúng cả hai giải này. Hai thùng bia thì xử luôn tại chỗ, còn hai vé xem pháo hoa như đã thống nhất từ đầu là dành cho các mem ở nhà là Mahee, Thúy, Kevin177 và Canon600D. Kevin và Canon quyết định nhường hai vé này cho em Thúy và Mahee. Thật là tình cảm, cám ơn các em nhiều.(wait)

Và hôm qua chương trình phượt từ thiện ngày 2/6 mùa hè yêu thương cũng ghi nhận những đóng góp đầu tiên của Dungbuocgiangho 2.000k, Digicuong 2.000k, Polyme 2.000k, anh Cường 500k. Xin cám ơn tấm lòng của các mem nhà PDN với những trẻ em vùng núi Tây Giang. Chỉ ít ngày nữa thôi là các em sẽ có thêm sách vở, cặp xách, quần áo... của các cô chú, anh chị nhà phượt ĐN ta, thật là ý nghĩa. Đội tiền trạm sẽ gồm Mahee, Thitgaxe, Kevin177, Bạch Tuộc xuất phát ngày 28/4, chúc các em lên đường thuận lợi.

Hôm qua thật tình say quá nên anh nhìn monitor như nhìn.... chai bia nên không thể up ảnh được :)), và bây giờ là những hình ảnh của tối hôm qua, ke ke

mahee
26-04-2012, 09:06
Okie a :D. anh cho em thông tin liên lạc của anh luôn nhé
Mọi thông tin về chuyến đi được cập nhật liên tục trên facebook ạ. Theo link này nhé :
http://www.facebook.com/events/199086836877932/

Gửi Mahee,

Cho mền đặt cục gạch chuyến đi Tây Giang ngày 2/6 nhé

Polyme
26-04-2012, 09:11
Đúng 17h, Dungbuocgiangho, Phieubatgiangho, Cường, Thúy, Mahee, Shogun và con gái đã có mặt, giờ giấc quá chuẩn luôn

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81629&d=1335405809

Sau đó là Thitgaxe

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81630&d=1335405809

Và càng lúc càng đông

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81631&d=1335405809

Đại diện đội đi Apachai có Electron, Cường, Pualpaul68 xuất phát tối nay, đại diện đội đi Lào có Dungbuocgiangho, Phieubatgiangho, Danbuonban, đại diện đội đi Tây nguyên có Hieunhoc21, đại diện đội đi Cù Lao Chàm có Digicuong, đại diện đội đi Quảng Bình có Langtu....và đại diện đội...ở nhà có Mahee, Thúy, Shogun. Canon600D, Kevin177 và đủ thứ đại diện khác anh không nhớ hết...ke ke!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81632&d=1335405809

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81633&d=1335405809

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81634&d=1335405809

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81635&d=1335405809

Polyme
26-04-2012, 09:35
Nào ta cùng...uống

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81647&d=1335407350

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81646&d=1335407350

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81644&d=1335407350

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81645&d=1335407350

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81643&d=1335407350

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81642&d=1335407350

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81641&d=1335407350

Polyme
26-04-2012, 09:49
Mới nửa đường thôi nhé,....cố gắng lên kiếm cái vé xem pháo hoa

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81648&d=1335408148

Vào phượt mọi lúc, mọi nơi. Dungbuocgiangho đang đọc bài thơ của Tunbo, vẫn còn bán tin bán nghi cái vụ đi tầu quân sự...

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81649&d=1335408148

Cà nồng khoái tồng ngồng xung phong lên bốc thăm giải ba

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81650&d=1335408148

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81651&d=1335408148

Chạy đâu cho thoát, với một đống bia như thế, không trúng thưởng mới lạ. Hieunhoc21 trúng ngay phát giải ba với một thùng bia

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81652&d=1335408148

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81653&d=1335408148

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81654&d=1335408148

Polyme
26-04-2012, 10:13
Lại tiếp tục...chiến đấu, ké với Kevin177, Thúy, Cường và Mahee một nháy. Lo nhất bác Cường, chơi con bốn bánh trắng nuột đi nhậu, kiểu này không biết có về được không? Nhưng trông còn chuẩn lắm nhá...

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81655&d=1335409448

Paulpual68 quyết định đu theo Electron và Cường đi Apachai

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81656&d=1335409448

Hieunhoc21 vơi hành trình Tây Nguyên 7 ngày 6 đêm

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81657&d=1335409448

Đến lượt bốc thăm giải nhì, phần thưởng là những chiếc áo phông. Giải này quân ta không trúng cái nào, mục đích cuối là giải nhất, Thúy và Mahee là những mem ở nhà lễ này quyết đoạt bằng được giải nhất là cặp vé xem pháo hoa. Hai mem đang thận trọng dò từng số một...trúng không nào!!!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81658&d=1335409448

Và một lần nữa, vận may lại đến với Hieunhoc21, giải nhất đã thuộc về bàn nhậu PDN. Một lần nữa Hieunhoc21 lại lên rinh phần thưởng là cặp vé xem pháo hoa kèm một thùng bia. Chết rồi, kiểu này có mà uống đến sáng...sao mà khổ thế này....

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81659&d=1335409448

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81660&d=1335409448

Chân dài vây quanh anh Hiếu, hãng bia và chủ quán cùng anh Hiếu nhà ta nữa

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81661&d=1335409448

Dungbuocgiangho
26-04-2012, 10:28
Hôm qua tiếc quá em có việc phải đi sớm. Mấy giờ mới kết thúc cuộc chia tay vậy bác Po? Trời, trúng được giải nhất vui quá ha! Chúc mừng cả nhà!

thanhthuy932700
26-04-2012, 10:34
Xin phép cả nhà cho đội Lào em lăn tăn chút xíu:
vì cái sự rằng thì mà là mọi người đã gom tiền cho em mà em không tiêu thì thấy thật là có lỗi nên em quyết định tập dợt chút. Em đã mua 1 số thứ như sau:
1. Thuốc giắt túi phòng thân:
- Thuốc đau đầu hạ sốt
- tiêu thực
- Becberin (đặc trị cầm mọi thứ chảy...)
- salonpas gel (1 tuýp)
- iot
- bông băng

2. Vé xe: 400.000VND x 8 người = 3.200.000 VND

tình hình tạm thời là như vậy

Polyme
26-04-2012, 10:43
Như đã nói trên, lễ này có 4 mem nhà ta ở nhà canh chuồng là Thúy, Mahee, Canon600D và Kevin177, nhưng trúng giải nhất chỉ có hai vé xem pháo hoa, chia làm sao đây? Anh chưa kịp phân xử thì Kevin và Canon đã nhường ngay hai vé này cho em Thúy và Mahee, thật là một nghĩa cử đẹp. Mọi người cụng ly rầm rầm chúc hai vé đã có chủ

Thúy, Mahee, Henry201 và Canon600D cùng phần thưởng là vé xem pháo hoa và...bia

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81662&d=1335411394

Nào nâng ly chúc mừng giải nhất, chúc các đoàn phượt nhà ta lên đường thuận lợi, bình an

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81664&d=1335412635

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81665&d=1335412635

Danbuonban "xếp" đội đi Lào cũng đã xuất hiện, kiên quyết không cho anh Po.... choạch

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81666&d=1335412635

Và em Suki Nguyễn, từ hồi đi làng Vân giờ mới gặp lại

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81668&d=1335412635

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81667&d=1335412635

Lang tu và Kevi177, đôi bạn học từ thuở niên thiếu và bây giờ là đôi bạn...phượt

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81663&d=1335412635

Polyme
26-04-2012, 11:17
Bọn PDN kiên quyết.... đánh sập Quách Tỉnh quán

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81669&d=1335412635

danbuonban
26-04-2012, 11:35
Xin phép cả nhà cho đội Lào em lăn tăn chút xíu:
vì cái sự rằng thì mà là mọi người đã gom tiền cho em mà em không tiêu thì thấy thật là có lỗi nên em quyết định tập dợt chút. Em đã mua 1 số thứ như sau:
1. Thuốc giắt túi phòng thân:
- Thuốc đau đầu hạ sốt
- tiêu thực
- Becberin (đặc trị cầm mọi thứ chảy...)
- salonpas gel (1 tuýp)
- iot
..

Hầy da, Thủy nó post lên đây thía lày thì giang hồ nó chém cho không còn đường về quê mẹ nhá, đoàn mình có ai thiếu " I - ốt" đâu mà mua làm giề, mua Povidine - Iodine thì được, nhớ quánh đầy đủ nàng nhá, nhà này là phải phòng thủ tối đa..:Dam

Bọn PDN kiên quyết.... đánh sập Quách Tỉnh quán

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81669&d=1335412635

Em tìm hoài mà không thấy nút "Like cực mạnh" anh Po ợ (c), họp Mod gấp để chỉnh lại anh nhá...

Polyme
26-04-2012, 14:08
Tiếp tục chiến

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81671&d=1335423124

Choáng toàn tập luôn

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81673&d=1335423124

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81670&d=1335423124

Đã bước qua ngày mới, Quách Tỉnh quán cũng đã...tan tành...chỉ còn sót lại vài mống này.Tạm biệt các mem, chúc các mem nhà ta chân cứng đá mềm trên mọi nẻo đường phượt, chúc các chuyến đi thuận lợi, bình an.

Hẹn gặp lại trong lần off gần nhất.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81674&d=1335423124

paulpaul68
26-04-2012, 14:17
Khiếp pác Pô chém ác liệt - 20 con người ún từng đó beer đến lúc chụp còn lèo tèo vài ông ... Thảo nào các bác cứ yêu 24h PDN.

Dungbuocgiangho
26-04-2012, 14:33
Bác Pô: mấy em đăng ký lên sân khấu hát vài bài đi! Anh cũng đăng ký rồi đấy!
Dungbuocgiangho : ủa họ đâu có cho hát đâu anh Po? Hồi nãy mình hỏi rồi mà...
Bác Pô:( nói nhỏ) em này, Anh đang chém gió tí...
Dungbuocgiangho : đơ...ủa vậy là chém gió đó sao????

Dungbuocgiangho
26-04-2012, 15:30
@ bác Tunbo: vừa làm xong bài đi tìm bẫy đá Pi năng Tắc của bác. Hay quá. Nhưng ớn chuyện bác gặp ma quá, sao bác gan vậy! Em mà gặp kiểu vậy chắc lăn đùng ra xỉu. Hôm qua bác Pô còn kể chuyện " vướng quá" trên đèo Vi-ô-lắc gì đó, nghe mà muốn vãi hồn. Em đoán mấy đứa nhóc con cháu nhà bác nếu được nghe chuyện bác kể thì chắc tự hào và khoái bác lắm nhỉ!

dhp
26-04-2012, 17:39
@ (gái) giangho : gọi là Thái Phong Đà Phượt đau mồm quá, hay đổi thành Đà Phong Thái Phượt nghe cho nó ... mượt, mà lại có thể dịch ra một cái nghĩa đấy ... phong thái nhỉ? :))

Đây, mới tìm lại được bản nhật ký hôm đi bão đây (bị nói là chém gió, hựn quá nguyên cả trưa lục ra cho bằng được rồi gõ lại post lên, không lại bị bảo là ... chém gió nhé)

CHƠI GIỖ TỔ TÌNH CỜ VÀO TÂM BÃO

Đi Phú Quý dịp mừng Giỗ Tổ
Ngờ đâu gặp bão tố phong ba
Đã mua vé trước từ Đà
Nên kệ thời tiết, “đoàn” ta lên đường

Nhiều khách khứa cũng nương theo bão
Đến giờ chót đành bảo “không đi”
Nhưng Pô gia chẳng ngại gì
“Đông vui cũng tốt, không thì … vẫn hay”

Tới thành Phan trúng ngày chuyển bão
Hành trình nó trúng đảo mới đau
Lắc đầu, cả bọn bảo nhau :
“Không ra đảo được, oánh nhầu thành Phan”

Kéo ra đồi cát vàng Mũi Né
Choạch tơi bời, lắm kẻ phải thèm
(Con con, bố bố tèm lem
Gái rượu Pô lão, ôi, em tuyệt dzời)

Chụp choạch chán, xong rồi về nhậu
Có gì ngon là bẩu nhau ăn
Nửa đêm, từ ở Sài Gòn
Lãnh chúa xuất phát, bon bon nhập đoàn

Tuy bão đến, trời còn khô ráo
Bèn rủ nhau ra đảo Kê Gà
Sáng dậy, vào chợ mua quà
Tình cờ Lãnh chúa gặp qua bạn hiền

Gần hai chục năm liền không gặp
Kể từ thời xách cặp Phổ thông
Nào ngờ đâu, sắp bão giông
Tình cờ gặp lại giữa lòng thành Phan

Mít-tờ Ích rẽ ngang đường học
Đã từ lâu lóc cóc đăng trình
Hồi đầu còn ở Công binh
Hơn chục năm trước, sang ngành Hải quân

Vốn hai người chơi thân hồi nhỏ
(Vì cả hai ông bố cũng thân)
Lớn lên, đời mới chia phân
Mỗi thằng một nẻo, tin dần bặt tin

Nay gặp lại nơi miền duyên hải
Góc trời Nam, tưởng mãi là mơ
Bá vai bá cổ hơ hơ
Ô a hỏi chuyện líu lô một hồi

Thật trùng hợp, hai người một nỗi
Cùng vì bão mà nổi cơ duyên
Người hậm hực ở đất liền
Người thì chuẩn bị tới miền phong ba

Chợt nảy ra : hay là … liều mạng
Tàu đúng 3 giờ sáng lên đường
Nửa đêm hẹn ở bãi dương
Lủi vào cơn bão bất thường một phen?

Hỏi Pô lão, lão liền gật phắt
“Nhằm nhò gì, gió vặt ngoài khơi
Hải quân sóng gió quen rồi
Nếu thực nguy hiểm, ai đời cho đi?”

Mít-tò Ích tức thì đính chính
“Tuy bọn em là lính biển khơi
Nhưng cũng vẫn chỉ là người
Nhận lệnh thì phải đi thôi ấy mà

Nhiệm vụ là tuần tra, cứu hộ
Nhưng cũng tùy bão tố thế nào
Nếu quá sức của con tàu
Thì trên lại lệnh quay vào cảng thôi

Hiện thì lệnh ra khơi đã có
Cập nhật tình hình gió bão qua
Cố gắng đến được đảo xa
Chuẩn bị hỗ trợ dân ta mấy phần”

Cả đoàn bền rần rần biểu quyết
Có cơ duyên thật tuyệt thế này
Liều ư? Xin sẵn sàng ngay
Cả cô Thanh nữa, sợ say vẫn liều.

Mít-tơ Ích dặn điều cơ mật
Chốt phương án để dắt xuống tàu
(Điện thoại, máy ảnh … tịch thâu
Chuyện này đổ bể, trưởng tàu đi tong)

Đám phượt Đà trong lòng phơi phới
Gọi taxi phóng tới Kê Gà
Lên cano chạy vọt ra
Ngồi dưới rừng sứ cài hoa lên đầu :))

Ăn nhậu, rồi theo cầu thang xoắn
Hì hục leo lên tận đỉnh đèn
Chụp choạch tứ phía một phen
Đến nửa chiều mới rời đèn, về Phan

Lúc sang đi, nghênh ngang thét lác
Giờ chiều về, mặt bạc bắt xe
May có xe bus mà về
(Bus chạy xé gió cứ nghe vù vù) :))

Cô Thanh liền đứ đừ say buyt
Lúc xuống cứ sịt sịt “Huệ ơi”
Bảo ở Phan, cứ gào :"Thôi
Lên tàu vào bão, cả đời mấy khi?

Dù say bét cũng đi cho tới
Chứ nằm Phan mà đợi mọi người
Thà về Đà Nẵng cho rồi”
Tóm lại, nhất quyết là đòi được đi

“Con gái ông Pô” thì hơi kẹt
Không cách gì được duyệt cho theo
Thế là nét mặt ỉu xìu
(Thêm nữa, vào lúc sẩm chiều đã mưa)

Tắm xong, kéo ra bờ kè nhậu
Gỏi cá mai bóp thấu ngon ghê
Cá lồi xối mỡ khỏi chê
Vodka, bia bọt tràn trề vô tư

Pô lão bảo :"Uống đừ ra sẵn
Tí lên tàu ngủ hẳn, khỏi say
Anh bảo thật cho chúng mày
Nghe theo thì khỏe, thích say thì tùy”

Rồi nửa đêm thì đi ra biển
“Con ông Pô” không tiễn, vì khuya
Mit-tơ Ích lén đưa về
Máy ảnh, điện thoại tạm chia tay rồi

Mọi thông tin tạm thời bị cắt
Mit-tơ Ích bèn dắt xuống hầm
Nghe máy thủy chạy rầm rầm
Hai cabin nhỏ cuối tầm hành lang

Đèn áp trần ánh vàng ánh vọt
Mit-tơ Ích tắt nốt, tối thui
Hắn dặn trước lúc trở lui :
“Ở yên, có chuyện thì tui tới tìm”

Tàu trong cảng sóng im gió lặng
Cả bọn bèn tằng hắng bảo nhau
Nên tranh thủ ngủ cho mau
Vài tiếng nữa sẽ bắt đầu tả tơi

Cả bọn ngủ một hồi say tít
Tàu rời cảng chẳng biết lúc nào
Bỗng nhiên nghe máy rú gào
Sóng xô nhồi lắc đè nhào phải nhau

Cả bọn bèn bắt đầu tỉnh dậy
Chả ai biết là mấy giờ rồi
Khoang hầm vẫn tối thui thui
Con tàu trồi sụt, sóng nhồi liên miên

Cô Thanh tỉnh là liền gọi “Huệ’
Dần, cả bọn cứ thế … gọi theo
May, bịch nilon đem nhiều
Sau cùng, Pô lão cũng iêu Huệ nào

Con tàu cứ chồm, nhào liên tục
Cả bọn liều đã gục hết rồi
Nhưng mà vẫn phải cố ngồi
Tựa tường, đạp vách giữ người khỏi va

Cứ như thế, tưởng là sắp tuyệt
Kéo dài dài, chả biết bao lâu
Bỗng tay thuyền trưởng ló vào
Ngó gã bạn học hồi nào đang … đơ

Gã quay sang lão Pô, ngắn gọn :
“Sóng to quá, bão đón giữa đường
Lệnh trên, về lại hậu phương
Chờ lúc có thể, lên đường chuyến sau”

Rồi con tàu quay đầu trở lại
Sóng gió vẫn nhồi mãi không thôi
Nhưng cường độ đã giảm rồi
Đúng lúc mệt quá, mọi người lăn ra

Mệt vì … Huệ, quân ta ngủ sạch
Cho tới khi sáng bạch mới thôi
Hỏi giờ, sắp 8 giờ rồi
Tàu vừa về cảng, ngoài khơi gió dồn

Mit-tơ Ích vẫn còn lo lắng
Canh cơ hội cho bạn rút lui
Bây giờ trời sáng bạch rồi
Khó khăn gấp bộ với hồi đêm qua

Rình mãi rồi cũng ra cơ hội
Cả bọn liền quơ vội bàn tay
Chào xong liền vọt ra ngay
Lên bờ, mừng giống như ngày Phục sinh

Bật điện thoại, toàn tin nhắn hỏi
Từ đêm qua, dồn lại một chùm
Lão Pô nhảy mũi um sùm
“Bạn bè tốt quá, lo giùm đoàn ta”

Rồi gọi “con gái” ra ăn sáng
Nó mừng quá, la quáng la quàng :
“Kon đang buồn nhớ cả đoàn
Thôi, về vì bão, cả làng đều vui”

PDN có nhiều cao thủ lợi hại quá!

herovdc
26-04-2012, 18:24
Cái nhà PDN of ẹp vui quá nhưng sao bao nhiêu máy ảnh ...hịn đâu không dùng, toàn choạch bằng điện thoại của lão Pollyme là sao?
Nhìn cảnh này ắt phải vào ĐN "yêu 24h" nữa ...
Chúc nhà PDN kỳ nghỉ vui vẻ....

dantocgoc
26-04-2012, 21:59
Tối mai nhà cháu xuất cảnh sang Lào roài. Xin hỏi ai là trưởng đoàn của nhà DN sang vientiane thì nhắn cho nhà cháu cái số cầm chân. Qua đấy nếu dùng số lào hoặc roaminh QT thì nhà cháu báo về để còn liên lạc nữa ợ. Thanks

Dungbuocgiangho
27-04-2012, 00:31
Tối mai nhà cháu xuất cảnh sang Lào roài. Xin hỏi ai là trưởng đoàn của nhà DN sang vientiane thì nhắn cho nhà cháu cái số cầm chân. Qua đấy nếu dùng số lào hoặc roaminh QT thì nhà cháu báo về để còn liên lạc nữa ợ. Thanks

Sáng thứ 7 nhà em mới đi. Bác qua trước kiếm cái sim rồi gọi về cho bọn em để biết số Lào của bác. Rồi qua bển khi mua sim xong là sẽ alo tìm bác ngay. Trưởng đoàn nhà em là danbuonban 0935884664, không thì bác gọi cho em la phieubatgiangho 0938213130. Cảm ơn bác nhiều lắm. Nếu mà được gặp bác ở Viêng Chăn thì may mắn cho tụi em lắm ạ.

danbuonban
27-04-2012, 10:08
Báo cáo với cả nhà là mền đã liên lạc với bác tộc xong, tình hình là sẽ ở chung KS tại vientiane với bác ấy (nếu osin mà lơ mơ là ta chiếm chỗ :LL ). Cám ơn bác tộc nhiều nhé.

@ đồng bọn Lào: sẽ mail tới từng người check - list và một số lưu ý bên Lào + từ điển tự chế của bác Tộc cung cấp.

Chúc cả nhà ở lại ăn chơi điều độ nhá.

dantocgoc
27-04-2012, 11:04
Báo cáo với cả nhà là mền đã liên lạc với bác tộc xong, tình hình là sẽ ở chung KS tại vientiane với bác ấy (nếu osin mà lơ mơ là ta chiếm chỗ :LL ). Cám ơn bác tộc nhiều nhé.

Sao phải thanks nhể. Được vậy càng tốt. Hehe

Nhà cháu book hotel này vì có xe riêng nên di chuyển hok lo. Nhưng các Bác có thể book ở ngoài bờ sông cho tiện đi lại hơn. Nhà cháu Roaminh số đt nhé. Có gì qua trước nhà cháu nhắn tin và báo thêm số liên lạc sim Laos sau.
http://www.agoda.vn/asia/laos/vientiane/la_ong_dao_hotel_1.html

Dungbuocgiangho
27-04-2012, 18:25
Dungbuocgiangho va phieubatgiangho xin chào cả nhà tụi em đi Lào đây. Ngày 2 mới online trở lại. Chúc cả nhà phượt vui vẻ bình an trong mấy ngày tới nhé. Em phắn đây....

Polyme
27-04-2012, 18:59
Chúc tất cả anh em PĐN lên đường vui vẻ, an toàn

Đây là hình ảnh Cường, Electron, Pualpaul68 trên đường đi cực Tây Apachai, trưa nay đã tới Mộc Châu

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81685&d=1335527750

doremi
27-04-2012, 20:34
3 Ngày k vào Phượt là đọc trợn mắt luôn. Chúc cả nhà đi chơi lễ vui vẻ nhá, chúc Mahee và đoàn đi tiền trạm Tây Giang tốt nha (sry Mhee nhiều nhá, tuần qua chị bận quá).

Thitgaxe
27-04-2012, 23:01
Chính thức lên đường rời Đà Nẵng lúc 6h.Đích đến là xã A Nông của Tây Giang...Chờ nhé A Nông...Đà Nẵng đến đây !
CHúc tất cả mọi người lên đường bình an,vui vẻ và khám phá được nhiều nhé.
Chúc mọi người ai ở nhà giữ nhà cận thận nhé ! Có hình pháo hoa pháo hiếc thì quăng vào đây nhé mọi người !

hieunhoc21
27-04-2012, 23:01
nhà đi chơi lễ cả rồi...vắng tanh lun...4 mem ở nhà giữ nhà coi chừng mất cắp nhá :))....đoàn APC đi goài...đoàn Lào đi goài...mai đoàn TN đi nốt :)

shogun
28-04-2012, 08:26
Cứ nghĩ đến đi chơi là gato, do triệu chứng không đi được đây :LL. Thôi thì chúc các đoàn đi chơi vui vẽ, tha ga (BB)về phóng hình lên cho anh em nghía. Tớ ở nhà đem cờ ra cắm bắt ghế ngồi chờ các pác về hix(NO)

Polyme
28-04-2012, 09:18
Sáng nay đội hình đi Lào đã xuất phát

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81687&d=1335579204

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81688&d=1335579204

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81689&d=1335579204

Lê Minh Phương
28-04-2012, 10:09
LMP vừa về hôm qua, sáng nay rảnh rỗi lại không biết đi tiễn đoàn Lào hix. Chúc mọi người ăn chơi vui vẻ, nhớ mua 1 thùng bia Lào về liên hoan.

canon600d
28-04-2012, 11:00
Anh chàng đứng cạnh anh Po trông quen ghê, hình như là dân PCT thì phải. Có ai cho thêm xíu info ko nhỉ???

Polyme
28-04-2012, 12:07
Cũng trong sáng nay Rua85 và Ldtung đã có mặt ở Lào Cai sau đó di chuyển đến Sapa để chinh phục đỉnh Fan sau một đêm di chuyển bằng ô tô.

Tại Lào Cai

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81690&d=1335589416

Rua85 đang làm điệu tại Sapa

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81691&d=1335589416

lang tu
28-04-2012, 14:48
Nhìn thấy mọi người đi ..mình lại thấy háo hức ,:(( lễ ni phải ở nhà rồi :((

lang tu
28-04-2012, 15:17
Đang có 1 người xem topic này (1 thành viên và 0 khách)
lang tu

sao mà vắng tanh,vắng teo thế này :((

thanh_vinh
28-04-2012, 16:09
Đang có 1 người xem topic này (1 thành viên và 0 khách)
lang tu

sao mà vắng tanh,vắng teo thế này :((
Trốn hết rồi, gì mà chẳng vắng.:(

Polyme
29-04-2012, 07:23
He he! Đi Lào quên đem theo hộ chiếu, đến cửa khẩu đành quay về ĐN.

Hôm qua một số anh em ở nhà lại tiếp tục off, đoàn tiền trạm đi Tây Giang gồm Bạch Tuộc, Mahee, Thitgaxe, Kevin177 cũng về kịp. Đặc biệt bác BannickLionking nhà phượt Thanh Hóa đã vào tới ĐN, do bận khách nên không tham dự được vơi anh em PDN nhưng gửi một đống quà gồm nem, rượu, trà cho anh em thưởng thức, sau đó mình anh Po tới tỉ thí với bác King và bạn cua King, say bét nhè luôn, ke ke!

Chân thành cám ơn bác BannickLionking.

Đội PDN ở nhà dịp lễ này đâyđây

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81693&d=1335657987

Tình cờ có ông Kazic và Hội nhiếp ảnh Đà Nẵng cũng ngồi gần bên

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81692&d=1335657987

Thế là hội phượt ĐN và hội nhiếp ảnh ĐN giao lưu...ồn ào...như cái chợ

Các mem trong Hội nhiếp ảnh ĐN

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81698&d=1335657987

Đội PDN với áo vàng quen thuộc của Bạch Tuộc

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81694&d=1335657987

Mahee và Thitgaxe mệt phờ sau một ngày đi Tây giang tiền trạm cho vụ Phượt từ thiện vào ngày 2/6

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81696&d=1335657987

Lang tu và Bạch Tuộc

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81697&d=1335657987

Polyme
29-04-2012, 07:47
Bạn anh Po, Kevin177 và Lang tu

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81699&d=1335659995

Ơ nhà không đi phượt đâu, anh em gặp nhau dư lày là vui rồi (beer)

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81700&d=1335659995

Hai bàn nhậu của hội PDN và hội nhiếp ảnh ĐN gần sát nhau

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81705&d=1335659995

Người mẫu của hội nhiếp ảnh ĐN, em Mèo... chả nhớ nữa, đề nghị Lang tu bổ sung tên

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81701&d=1335659995

Lang tu không bỏ qua cơ hội này, đúng là dân ...phượt

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81702&d=1335659995

Đây là đặc sản nem Thanh Hóa quà của bác King, thật là đúng lúc để anh em nhậu. Thitgaxe chạy vèo qua bên biển đem về cho anh em thưởng thức. Một lần nữa cám ơn bác King

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81706&d=1335660714

Polyme
29-04-2012, 07:58
Cũng đã quá 21h, bàn anh em PDN giải tán, anh Po liền qua giao lưu với King và đồng bọn, nó đây

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81704&d=1335659995

Kỳ niệm với King một nháy

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81703&d=1335659995

Đội của King toàn thứ...dữ, lại chơi rượu nữa nên chả mấy chốc anh Po tây tây, he he, dưng mà vui, anh em phượt mấy khi gặp nhau

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81708&d=1335661241

Lâu ngày gặp lại Tuấn bạn của King từ hồi ra Thanh Hóa dự sinh nhật nhà vịt tại khu du lịch Kim Quy, Hàm Rồng

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81710&d=1335661241

Kỷ niệm phát nữa, chúc King và anh em Thanh Hóa có kỷ nghỉ lễ tại ĐN vui vẻ

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81709&d=1335661241

Thitgaxe
29-04-2012, 08:02
Cũng đã quá 21h, bàn anh em PDN giải tán, anh Po liền qua giao lưu với King và đồng bọn, nó đây

Kỳ niệm với King một nháy

Nhìn quả hình chất thế...lại là con E72 hả anh =))

Polyme
29-04-2012, 08:09
He he! Không E72 thì còn cái gì nữa. Cứ súng ngắn cho...đại tiện :) :D :))

BanickLionking
29-04-2012, 08:16
Hôm qua được gặp Bác Po vui quá.Cứ nghĩ ông đi Lào ai dè quay về giữ trại.Vác 2 can 5lit rượu đi mà mới 1 ngày đã hết bay 1 can rồi. Hiện đang ngồi bến tàu chuẩn bị Cù Lao Chàm thẳng tiến.

tunbo
29-04-2012, 09:18

...

Há há, chết cười mất. Nhìn tấm ảnh này, ai dám bảo Pô lão chưa từng mặc "mini juýp"??? :LL:LL:LL
(Đã thế còn chơi quả quần tất màu đen nữa mới máu :)) :)) :)))

lang tu
29-04-2012, 09:59
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81701&d=1335659995

em ni nick trên face là mèo đại ca :)) tên em ấy là Hải vân
số điện thoại là : 0905.....quên mất rồi,để bũa nào nhớ rồi gởi cho mấy anh hen

dantocgoc
29-04-2012, 11:51
Sáng nay đội hình đi Lào đã xuất phát

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81688&d=1335579204

Sáng nay đội hình này đã bị em bắt sống tại trận rồi bác Po nhé. Chiều này chắc em nấu lẩu cả đội. Sáng mai sẽ cùng tụi em xuất phát đi Văng Viêng. Bản tin cập nhật sớm nhất có thể. Hiện tạo đang mài dao "cắt tiết" từng tên một.:D

canon600d
29-04-2012, 17:14
Hic hic, sao hôm đó ko có mặt em nhỉ :(

Hương xưa
29-04-2012, 23:34

Èo, nhìn cái mắt lão Pô kìa, lão nói thật cho iem biết: một cộng một bằng mấy =))

lang tu
30-04-2012, 07:54
hội phượt mình còn ai ở nhà,tối rủ nhau lên sơn trà coi pháo hoa đi :))

thanh_vinh
30-04-2012, 07:58
Èo, nhìn cái mắt lão Pô kìa, lão nói thật cho iem biết: một cộng một bằng mấy =))

Nhằm nhò gì! Dư lày mới gọi là 1+1 =?? nè

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=71590&d=1318233159

:LL :LL :LL :LL

BanickLionking
30-04-2012, 11:24
Tình hình là đến 1h sáng nay giờ VN bọn em đã tổng kết hết 10l rượu trong 2 ngày. Hết rượu nên bọn em cũng xin phép quay ra thôi.Chiều nay nhậu ở Quảng Bình, nghỉ lại đến sáng mai giải quyết vụ em bị bắn tốc độ đêm 28-4 đoạn đèo ngang. Biên bản lập 75/40. Nộp phạt 2t5 treo bằng 30 ngày. Hu hu.
Tạm biệt Đà Nẵng. tạm biệt PDN. Hẹn gặp lại ! Cảm ơn các bạn!:L

Polyme
30-04-2012, 12:16
Bác Thanh_vinh chơi quả này...ác quá =)). Bác phải post hết toàn cục chứ, bữa đó cái mẹt ai chả như nhà em :D:))

Chúc bac King mau lấy lại được cái bằng.

thanh_vinh
30-04-2012, 13:52
Bác Thanh_vinh chơi quả này...ác quá =)). Bác phải post hết toàn cục chứ, bữa đó cái mẹt ai chả như nhà em :D:))

Chỉ là dẫn chứng thôi mà! hê hê có ai nói bác say đâu! :LL:LL:LL:LL

Polyme
30-04-2012, 22:48

Mắt đẹp thía mà Hương Xưa còn "èo" cái giề, một cộng một vẫn bằng một nhá :))

Lâu lâu đem đôi giày và cái ba lô ra mà phơi nắng cho nó khỏi mốc HX nhể =)), chắc sang năm là lên đường được thôi. Chúc cả nhà mạnh khỏe.

dhp
01-05-2012, 00:50
Nhằm nhò gì! Dư lày mới gọi là 1+1 =?? nè

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=71590&d=1318233159

:LL :LL :LL :LL
Em thì em khoái cái cô xa xa áo trắng quần đỏ kia.;)
Còn sao bác nhìn đôi mắt giang hồ thế kia + với cái gì trăng trắng kia thì khối đàn bà phải zoom thử nó là cái quái gì nhể:))

vandat_gl
01-05-2012, 10:54
Em đăng ký tham gia với, em đang ở Đà Nẵng đây.
Nick: Vandat_gl
Tên: Phạm Văn Đạt
Đang là sinh viên năm cuối ngành xây dựng trường Đông Á.
Xế: Sirius R 2009, BS: 81-R1-5164,
Rất hân hạnh làm quen với mọi người.

electron
01-05-2012, 23:18
Đoàn đi Apachai đã về đến Đà Nẵng an toàn lúc 21h30 nhé cả nhà...

Báo cáo HẾT.

BanickLionking
02-05-2012, 08:06

Báo caó cả nhà bọn em về đến nhà 6h sáng hôm qua. Thượng lộ bình an. Lúc qua Quảng Trị gần giáp Quảng Bình lại được các chú CA chăm sóc tiếp can tội em vượt chỗ nó éo cho vượt. May mà nó thấy cái biên bản nặng quá nên nó tha. Đến Đồng Hới lúc 21h. Ngồi nhậu với các bạn ở đó đến 23h lại lên đường.Nhờ Ae ở đó lấy giúp bằng lxe. Chạy về không bằng không giấy tờ. May mà trót lọt :D. Cả ngày hôm qua ngất đến chiều mới tỉnh. Mệt quá các bác ạ. Hẹn gặp lại ĐN :L

Polyme
02-05-2012, 08:25
Em đăng ký tham gia với, em đang ở Đà Nẵng đây.
Nick: Vandat_gl
Tên: Phạm Văn Đạt
Đang là sinh viên năm cuối ngành xây dựng trường Đông Á.
Xế: Sirius R 2009, BS: 81-R1-5164,
Rất hân hạnh làm quen với mọi người.

Chào mừng bạn đến với PDN, hãy theo dõi trên này thường xuyên để biết các chuyến phượt và các buổi off nhá.

Đoàn đi Apachai đã về đến Đà Nẵng an toàn lúc 21h30 nhé cả nhà...

Báo cáo HẾT.

Chúc mừng đoàn Apachai đã về đến nhà an toàn. Electron post ảnh lên đi để anh em xem với.

Báo caó cả nhà bọn em về đến nhà 6h sáng hôm qua. Thượng lộ bình an. Lúc qua Quảng Trị gần giáp Quảng Bình lại được các chú CA chăm sóc tiếp can tội em vượt chỗ nó éo cho vượt. May mà nó thấy cái biên bản nặng quá nên nó tha. Đến Đồng Hới lúc 21h. Ngồi nhậu với các bạn ở đó đến 23h lại lên đường.Nhờ Ae ở đó lấy giúp bằng lxe. Chạy về không bằng không giấy tờ. May mà trót lọt :D. Cả ngày hôm qua ngất đến chiều mới tỉnh. Mệt quá các bác ạ. Hẹn gặp lại ĐN :L

Đúng là chuyến xe bão táp. Thật là một kỳ nghỉ lễ đáng nhớ lão King nhở. Chúc mừng King đã về đến nhà.

kevin177
02-05-2012, 09:28
Lễ đã qua rồi, các bác tổng kết, báo cáo tình hình, post ảnh các kiểu đi hey. Chúc cả nhà qua lễ tập trung làm việc, nâng cao tinh thần sáng tạo nhỉ :))

Kim Nguyen
02-05-2012, 10:32
Em đã về đến Đà Nẽng sáng nay, kết thúc chuyến leo Fan suông sẻ. Lại lao vào cày đây cả nhà ạ.

kevin177
02-05-2012, 10:50
@Kim Nguyên: Có phải KN leo Fan cùng với Rùa85 không nhỉ ?

Kim Nguyen
02-05-2012, 11:26
@Kim Nguyên: Có phải KN leo Fan cùng với Rùa85 không nhỉ ?

Đi khác đoàn Kevin ah, nhưng mà cùng gặp nhau trên đường về Sín Chải, vui lắm. Rùa và Ldtung lại tiếp tục đi Lũng Cú, còn KN thì giờ phải đi cày đây nè :(( :((
Thanks Kevin đã chia sẻ kinh nghiệm nhé, từ Sapa xuống đúng là mệt... :)

Polyme
02-05-2012, 12:05
Em Rua85 và Ldtung nhà ta đã ôm được trụ inox trên đỉnh Fan rồi nhá. Xin chúc mừng (wait)

Kim Nguyên ảo tung chảo luôn đeeeeee! :))

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81740&d=1335932184

hakuna1609
02-05-2012, 12:31
Chào các thành viên Phượt Đà Nẵng!
Mình bên phượt Hà Tây, sáng thứ 5 tuần sau (10/5) sẽ đổ bộ vào ĐN, trưa đó mình định chinh phục Hải Vân luôn! Cắm cờ, chụp choẹt tới tối thì về lại ĐN.
Nên mình muốn sang đây rủ rê, nhờ vả, giao lưu mong có xế nhiệt tình cùng mình leo đèo. Chứ đi 1 mình thì... buồn và chụp ảnh ko khoái!
Rất mong nhận đc sự quan tâm, giúp đỡ của phượt Đà Nẵng!

electron
02-05-2012, 12:57
Mình bên phượt Hà Tây, sáng thứ 5 tuần sau (10/5) sẽ đổ bộ vào ĐN, trưa đó mình định chinh phục Hải Vân luôn! Cắm cờ, chụp choẹt tới tối thì về lại ĐN.
Nên mình muốn sang đây rủ rê, nhờ vả, giao lưu mong có xế nhiệt tình cùng mình leo đèo. Chứ đi 1 mình thì... buồn và chụp ảnh ko khoái!

Chiều thì bận rồi, tối thì khả thi ạ ...

NgocDuyenNhi
02-05-2012, 13:09
Cả nhà đi chơi về hết chưa mà không thấy tấm hình nào hết ngoài cái của Rua85 và Ldtung nhà ta đã ôm được trụ inox trên đỉnh Fan vậy.Post hình nhanh nhanh cho Nhi chiêm ngưỡng với.

BanickLionking
02-05-2012, 13:33
Đây là đặc sản nem Thanh Hóa quà của bác King, thật là đúng lúc để anh em nhậu. Thitgaxe chạy vèo qua bên biển đem về cho anh em thưởng thức. Một lần nữa cám ơn bác King

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81706&d=1335660714
Nguồn gốc của bức ảnh trên đây ạ. Mình phục Bác Po quá cơ. Một công được đôi ba việc!
https://i1143.photobucket.com/albums/n635/tinhvandam/IMG_0467.jpg
Bái Phục.=))

Polyme
02-05-2012, 15:37

Các mem nhà ta đâu vào giúp bạn này cái nhở. Thấy cái avata hình như là bạn nữ thì phải?:))

Cả nhà đi chơi về hết chưa mà không thấy tấm hình nào hết ngoài cái của Rua85 và Ldtung nhà ta đã ôm được trụ inox trên đỉnh Fan vậy.Post hình nhanh nhanh cho Nhi chiêm ngưỡng với.

Bạn NgocDuyenNhi đây là nick của mem nào nhỉ? Lại nick mới toanh luôn, không biết đã đi với PDN lần nào chưa nữa? Chịu, bạn cho biết thông tin đi chứ.

@King : Nem choạch trước hay choạch sau cũng là ...nem Thanh Hóa nhá, ke ke! =))=))

hakuna1609
02-05-2012, 15:47
Các mem nhà ta đâu vào giúp bạn này cái nhở. Thấy cái avata hình như là bạn nữ thì phải?:))

Dạ vâng, em nữ ạ!
Mong các xế ĐN nhiệt tình giúp đỡ! Được xế nào có tâm hồn ăn uống thì lại quá tuyệt vời!
Mình định chiều T5 lên đèo Hải Vân, ngày thứ 6 mua tour ra Cù Lao Chàm lặn biển, rồi thứ 7 cố gắng ăn càng nhiều món của ĐN càng tốt!
Mấy ngày nay mê mẩn với FB Ẩm Thực Đà Thành! Thích Đà Nẵng quá đi!!!

Thitgaxe
02-05-2012, 16:19
Dạ vâng, em nữ ạ!
Mong các xế ĐN nhiệt tình giúp đỡ! Được xế nào có tâm hồn ăn uống thì lại quá tuyệt vời!
Mình định chiều T5 lên đèo Hải Vân, ngày thứ 6 mua tour ra Cù Lao Chàm lặn biển, rồi thứ 7 cố gắng ăn càng nhiều món của ĐN càng tốt!

Báo cáo quả thứ 5 thì đành bó tay...Nhường cơ hội cho 1 bạn nam khác của PDN...Anh em trai Đà Nẵng đâu rồi...lao ra lao ra đón đoàn nào :))

Dungbuocgiangho
02-05-2012, 16:31
Báo cáo cả nhà: đám phượt Lồ tụi em đã hạ cánh an toàn về nhà hết rồi. Một chuyến đi đã đời, vui ko thể tả, sướng ko chịu nổi... Cám ơn danbuonban đã nổi hứng vạch cung, hô hào lôi kéo, cảm ơn thanhthuy, masara, friendship, xây xẩm leo lên phản ( tên Lào mới của Thanh), mê mẩn đâm ngơ ngẩn( tên Lao mới của chungdai ), cảm ơn Anh Châu Bảo Gia đã cho gửi xe, bác Po đã cùng đoàn đến biên giới, cảm ơn bác Tộc đã theo off cùng tụi em trên từng cây số ở Viêng Chăn và Vang Vieng, cảm ơn phieubatgiangho đã can đảm chở dungbuocgiangho trên chiếc xe đạp, thế mới biết tình củm lão dành cho mền vẫn còn... Mai nhà em có đám giỗ bà ngoại. Anh chi em nào rảnh em xin mời về nhà ở hội an ăn giỗ nhé.

danbuonban
02-05-2012, 17:34
Hehe chị Châu nhanh thế, em đã gọi từng chú điểm danh rồi, ai cũng đã về nhà an toàn kết thúc cú Lào 5 ngày 4 đêm thành công vượt mong đợi, an toàn và vui vẻ (ăn chơi bét nhè vẫn không cách nào tiêu hết tiền các bác ợ, chắc lại phải ngồi vắt óc si nghĩ ra cú nào khác mới được :LL.)

Lời cảm ơn chị Châu đã thay cả đoàn nói rồi, chi tiết về chuyến đi sẽ mở topic mới hoặc post ngay tại đây thì chờ í kiến của anh Po đã...Thanks again.

electron
02-05-2012, 17:49
Gửi cả nhà hình đội Phượt ĐN ở Apachai ạ....

https://lh4.googleusercontent.com/-7TrFXWxZUEE/T6EQyONfDdI/AAAAAAAAAEA/1wLXDhjuEL0/s485/IMG_0448.JPG

Polyme
02-05-2012, 18:13
.......
Lời cảm ơn chị Châu đã thay cả đoàn nói rồi, chi tiết về chuyến đi sẽ mở topic mới hoặc post ngay tại đây thì chờ í kiến của anh Po đã...Thanks again.

Chúc mừng đội Lào và đội Apachai đã có chuyến đi thật vui vẻ (wait), ở nhà mà gato quá hehe!

Không chờ ý kiến, ý cọt gì nhá Danbuonban. Đi những 5 ngày 4 đêm tận Lồ thì làm ngay bài trong Hồi ức những chuyến đi nước ngoài để anh em vào chém nhá :))

dantocgoc
02-05-2012, 20:43
Chúc mừng đội Lào và đội Apachai đã có chuyến đi thật vui vẻ (wait), ở nhà mà gato quá hehe!

Không chờ ý kiến, ý cọt gì nhá Danbuonban. Đi những 5 ngày 4 đêm tận Lồ thì làm ngay bài trong Hồi ức những chuyến đi nước ngoài để anh em vào chém nhá :))

Chuẩn đấy. Không biết cái cô Thanh Việt kiều Lào "xây xẩm lăn ra ngủ" lúc về còn livefun nữa không nhỉ.?=))

Dungbuocgiangho
02-05-2012, 21:33
@bác Tộc: em Thanh có bao nhiêu đã phun hết trên đường từ Vieng Chan đến Vang Vieng rồi bác ạ. Đường về khỏe re mà còn ca hát nhảy múa, đánh bài chém gió nữa...
@ cả nhà đi Lào: nhớ mọi người quá. Giờ này mọi hôm mình đang tắm bia Lào, ăn xôi nếp, gà nướng, cá nướng muối, som tam, tom yum...rồi về đánh bài. Trời ơi! Nhớ quá, thèm quá... nhớ Masara bò dưới đất chụp hình cho danbuonban... Trời, bái phục 2 con ma điệu dễ thương nhà mình...

tunbo
02-05-2012, 21:46
@bác Tộc: em Thanh có bao nhiêu đã phun hết trên đường từ Vieng Chan đến Vang Vieng rồi bác ạ. Đường về khỏe re mà còn ca hát nhảy múa, đánh bài chém gió nữa...

...
Đúng rồi, em Thanh Xây Xẩm Leo Lên Phản xong rồi lúc sau là bao nhiêu nhọc nhằn bay hết mà. Nói từ bữa trước rồi :))

...
Nhớ quá, thèm quá... nhớ Masara bò dưới đất chụp hình cho danbuonban... Trời, bái phục 2 con ma điệu dễ thương nhà mình...
Hai đứa này hồi đi Tây Bắc chúng lăn, nhào ra chụp rồi, còn phải nói (c)

shogun
02-05-2012, 22:24
Chúc cả nhà đi về trọn ven, đọc mấy trang mà gato quá nên vác cây nhà lá vườn ra chém cho đở tủi thân hix

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81754&d=1335972086

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81755&d=1335972086

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81753&d=1335971830

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81752&d=1335971830

mahee
03-05-2012, 10:31
Em xin thay mặt BTC chương trình từ thiện vào tháng 6 tổ chức taị Tây Giang chân thành cám ơn anh Polyme: Mạnh Thường Quân đầu tiên đã trao tiền mặt cho chương trình lần này. 2 triệu đồng :D

Nhân tiện xin thông báo đến các bạn đăng ký tham gia chương trình này: Vào lúc 17:00 chủ nhật ngày 06/ 05/2012 đến tại quán cf Phố, địa chỉ 75 Hoàng Văn Thụ để tham gia offline ( giao lưu, gặp mặt) lần 1. mong các bạn đến đúng giờ nhé ...Thân mến :)

friendship
03-05-2012, 10:51
Hi ACE Phượt Lào,

Chúc mừng bà con đã có chuyến phượt lào thành công đến 80% (20% fail do chưa budget nó còn :( )
Kiểu này là chúng ta phải tiếp tục có một chuyến đi sau để ...tiêu hết số tiền còn lại :))
Về tình hình ảnh thì phần mình xin thông báo sau
* Từ giờ tới cuối tuần mình sẽ học suốt chỉ rảnh mỗi tối chủ nhật nên chắc chưa thể gặp anh chị em bà con được, đành hẹn tuần sau :(
* Còn những ảnh nào của bà con mà ở trong máy em Thảo thì cũng xin thông báo luôn có một tai nạn thương tâm đã xảy ra:
Mình đã lưu địa chỉ email với số phone của em í trong ...Sim lào :(
Bởi thế mọi thông tin nó đều đang nằm ở ...bên lào, bà con có ai qua lại đó thì tìm lại cái sim sẽ thấy địa chỉ em ấy :D
Đề xuất phương án 2: Gửi hình em ấy lên mục Tìm trẻ lạc của facebook, google+, twitter... :D

Dungbuocgiangho
03-05-2012, 12:57
[QUOTE=friendship;590087]Hi ACE Phượt Lào,

Chúc mừng bà con đã có chuyến phượt lào thành công đến 80% (20% fail do chưa budget nó còn :( )
Kiểu này là chúng ta phải tiếp tục có một chuyến đi sau để ...tiêu hết số tiền còn lại :))
Về tình hình ảnh thì phần mình xin thông báo sau
* Từ giờ tới cuối tuần mình sẽ học suốt chỉ rảnh mỗi tối chủ nhật nên chắc chưa thể gặp anh chị em bà con được....
Vậy tối CN này gặp luôn ở cafe Phố buổi off vụ đi Tây Giang với Mahee đi. Châu cũng sẽ đem hình ra luôn...

mpt4cus
03-05-2012, 13:03
Đúng là gato quá,em cũng post ảnh pháo hoa lên cho đỡ gato. :D
https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-snc7/305546_3459720766626_1079103870_3130744_2104766115 _n.jpg

https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/528041_3463645944753_1079103870_3132229_919113259_ n.jpg

https://sphotos.xx.fbcdn.net/hphotos-prn1/558660_3462750682372_1079103870_3132073_809728904_ n.jpg

https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/480872_3462706281262_1079103870_3132035_19297034_n .jpg

Polyme
03-05-2012, 13:47
Cái đội đi Lào về chưa nhể, sao mà không thấy cái ảnh nào hết, thích dìm hàng hả?=)) Nghe đồn đi chưa tới Viêng Chăn, do sự cố a, b, c...gì đó :LL :LL. Đội ở nhà đã bị gato còn tung ảnh pháo hoa, phượt nhậu đủ cả kia kìa :))

dantocgoc
03-05-2012, 13:51
Cái đội đi Lào về chưa nhể, sao mà không thấy cái ảnh nào hết, thích dìm hàng hả?=)) Nghe đồn đi chưa tới Viêng Chăn, do sự cố a, b, c...gì đó :LL :LL. Đội ở nhà đã bị gato còn tung ảnh pháo hoa, phượt nhậu đủ cả kia kìa :))

Vấn đề này thì em đính chính là có tới. Nếu không tới thì làm gì có chuyến giao lưu với cố Thủ Tướng ( Vay hẳn xin xin hẳn )=))

tunbo
03-05-2012, 14:03
Vấn đề này thì em đính chính là có tới. Nếu không tới thì làm gì có chuyến giao lưu với cố Thủ Tướng ( Vay hẳn xin xin hẳn )=))

Thủ tướng á? Nghe đồ chỉ gặp ông Phó TT Nốc rồi Lăn ra ngất :))

Hủ Tíu Xào
03-05-2012, 15:31
Lót dép chờ các bác up hình https://matcuoi.com/smilies/panda80.gif

Kim Nguyen
03-05-2012, 17:09
Kim Nguyên ảo tung chảo luôn đeeeeee! :))

Chính nó đây cả nhà ạ:
https://i1241.photobucket.com/albums/gg511/kimynguyen1511/IMG_7265.jpg
:)

Dungbuocgiangho
03-05-2012, 17:14
Bác Po ơi, em chả biết làm thế nào để post hình. Em chưa được quyền post thì phải. Mà thôi để danbuonban và Masara làm cho nó đẹp. Em chủ yếu lên đây chém bậy bạ vài câu, ai rủ đi đâu em đi đấy chứ mà kể chuyện chém gió kèm hình ảnh minh chứng như mấy bác em ...chịu. Mà tình hình là chụp tùm lum máy nên em nghi để kể ra đầu ra đuôi thì tụi em cần off gom hình. Thôi danbuonban và Masara có hình nào đẹp đẹp quăng mấy tấm lên cho bà con coi ghiền đi...:).

Dungbuocgiangho
03-05-2012, 17:46
Em Xây Xẩm Leo Lên Phản Thanh trước khi chia tay ra về ở chỗ nhà Anh Châu có nói với mình là chị Châu thiết kế tour đạp xe đạp ở Hội An đi về các miền quê vào cuối tuần, sẵn làm luôn mấy món Lào-Thái để nhớ Lào luôn. Vậy em xin phép cả nhà và bác Po cho em lên lịch luôn ngày 27/5 nhé! Sẽ gửi các bạn người Thái qua ngày 20/5 đem theo gia vị để làm tom yum kung và cari xanh... Nghi vụ này là con chungdai nó sẽ nhào vô đăng ký liền luôn...
Em mạn phép lên cái thực đơn cho hôm đó. Mình nấu xong gói đem theo đạp xe đến chỗ nào thích thì dừng lại xơi nhỉ.
1. Xôi nếp xoài kiểu Thái hoặc xôi nếp Lào+ gà rô ti ( gà nướng ko tiện)
2. Cà ri xanh gà + bún/bánh mì.
3. Yam muu yo ( gỏi chả lụa)
4. Trái cây các loại + nước uống.
Mỗi em chắc khoảng 50k + tiền thuê xe đạp. Nhào vô đặt gạch đê..ê..
Khoảng 10-15 người là đẹp nhỉ? Bà con thấy sao?

lang tu
03-05-2012, 18:35
Em Xây Xẩm Leo Lên Phản Thanh trước khi chia tay ra về ở chỗ nhà Anh Châu có nói với mình là chị Châu thiết kế tour đạp xe đạp ở Hội An đi về các miền quê vào cuối tuần, sẵn làm luôn mấy món Lào-Thái để nhớ Lào luôn. Vậy em xin phép cả nhà và bác Po cho em lên lịch luôn ngày 27/5 nhé! Sẽ gửi các bạn người Thái qua ngày 20/5 đem theo gia vị để làm tom yum kung và cari xanh... Nghi vụ này là con chungdai nó sẽ nhào vô đăng ký liền luôn...
Em mạn phép lên cái thực đơn cho hôm đó. Mình nấu xong gói đem theo đạp xe đến chỗ nào thích thì dừng lại xơi nhỉ.
em đặt 1 vé chị giang hồ ơi :))

danbuonban
03-05-2012, 18:57

Hờ hờ, em cũng tính dìm hàng làm một cái topic riêng cho nó hoành tá tràng, nhưng theo tinh thần thừa thắng xông lên, nhúm Lồ cũng post mấy shot để ai có vỡ tim vì gato thì đi cấp cứu sớm kẻo thứ 7 CN bệnh viện off hehe...

Mí shot này chỉ là quá trình phượt Lào thui, còn những câu chuyện nóng bỏng thì em nhất định dìm...dìm...Cả nhà cứ chờ nha..

Điểm danh ngay tại Cty anh Châu bảo gia:
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81784&d=1336043839

Anh Po cũng mang balo và PP đến đàng hoàng nhưng giữa đường đau bụng nên quay về..."ấy"
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81785&d=1336043839

Lên xe giường nằm chuẩn bị quánh bài..
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81786&d=1336043839

danbuonban
03-05-2012, 19:02
Chúng em tá túc 1 đêm ở vietiane tại guesthouse nì
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81801&d=1336044159

Điểm đến đầu tiên : That Luang
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81790&d=1336043839

Vừa xuống bến xe trung tâm Vientiane là bắt tuk-tuk đi ngay, mưa một trận lớn đêm qua, trời mờ mờ chưa sáng hẳn, còn chưa mở cửa bán vé mà
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81789&d=1336043839

Chùa Si Muang, nhà sư đang làm Lễ cầu phúc cho một gia đình 4 mẹ con
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81799&d=1336044159

Vườn tượng Phật, các câu chuyện tryền thuyết về Phật giáo thể hiện thật sinh động qua các bức tượng..
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81798&d=1336044159

Buổi tối, các ladies make up ngon nghẽ đón bác tộc đến chém gió :LL, điện thoại à ơi cả buổi mới tìm được nhau giữa Vientiane nhộn nhịp
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81800&d=1336044159

danbuonban
03-05-2012, 19:12
Khải hoàn môn Patuxay nằm trong lịch trình cũng không thoát dấu chân phượt Đà dẫm đạp trước khi Vang Vieng thẳng tiến
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81802&d=1336044159

Sau một hồi kịch liệt cãi nhau bằng tiếng Anh và Thái với tụi Lồ :LL, cả đoàn cũng tới Vang vieng lúc 2h chiều, vừa check in và quăng balo vào phòng là tót ra sông ngay, and now, time for relax...

Kiều nữ thoát y cho màn kayaking hoành tráng nhá
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81811&d=1336045350

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81806&d=1336045279

Jumping nhá
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81810&d=1336045279

Để leo lên em khinh khí cầu kiêu kỳ này mỗi em phải bấm bụng ăn mì gói 2 bữa liên tiếp và nhăn mặt móc $70 chứ đâu có rẻ ..hic hic..

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81805&d=1336045279

danbuonban
03-05-2012, 19:25
Ở thị trấn Vang vieng nhỏ bé này khoai tây một thúng, khoai lào một rổ và vài củ khoai việt, tất cả được nhắm chung với beerLao nhé

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81807&d=1336045279

Một cảm giác tự do tuyệt vời, bầu trời này, con đường này, những người bạn, local foods ...là những gì ta đang tận hưởng..

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81804&d=1336045279

đến đây thì máy hết pin hic hic...bộ ảnh lãng mạn 4 đôi đạp xe chở nhau trên cây cầu bắc qua con sông Nam Song hiền hòa vào sáng sớm, qua cánh đồng cỏ nơi đàn bướm là là bay rợp như mây trắng và những đỉnh núi sừng sững trước mặt gần như chỉ vươn tay là chạm tới, ánh mặt trời cũng dịu dàng đi bao nhiêu trên vùng thung lũng này....hứa với các bạn sẽ up thật nhiều ảnh để share cảm giác tuyệt vời khi ở đất nước Triệu voi xinh đẹp.

Đồng bọn Lào: mấy tấm dìm hàng cấm post ở đây nhá :gun

dantocgoc
03-05-2012, 20:24
Điểm đến đầu tiên : That Luang

Buổi tối, các ladies make up ngon nghẽ đón bác tộc đến chém gió :LL, điện thoại à ơi cả buổi mới tìm được nhau giữa Vientiane nhộn nhịp

Thần điêu quá. Gặp từ sáng sớm nhá. Ở that Luang.:LL

Polyme
03-05-2012, 20:38
Dạ vâng, em nữ ạ!

Các zai nhà ta mấy bữa nay đâu? Mau vào giúp bạn gái phượt Hà Tây này cái, bạ ý đi có một mình thôi.

Polyme
03-05-2012, 20:43
Chính nó đây cả nhà ạ:

Hoành tráng quá Kim Nguyên ơi! Xin chúc mừng (wait)

Kiều nữ thoát y cho màn kayaking hoành tráng nhá
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81811&d=1336045350

Đội hình đẹp quá, gato...gato...lại gato!

tunbo
03-05-2012, 20:47
...
Thần điêu quá. Gặp từ sáng sớm nhá. Ở that Luang.:LL

Dântộc chém gió vèo vèo
Em Thanh tỉnh rụi, em Mèo ngẩn ngơ
(Em Thanh nghĩ bụng : "Hờ hờ
Hôm trước đi bão, gió to hơn nhiều")
=)) :)) =))

dantocgoc
03-05-2012, 20:57
Dântộc chém gió vèo vèo
Em Thanh tỉnh rụi, em Mèo ngẩn ngơ

Nhị ka nhắc lại em mới nhớ. Cái đội đi lồ này chơi ác dã man hơn cả con Ngan. Chỉ đường lung tung làm em tìm muốn xỉu. Tới nơi vừa lúc chén hết đồ.... Thù này kiếm ai đề....:Dam:T:gun đây ta?

tunbo
03-05-2012, 21:04
Nhị ka nhắc lại em mới nhớ. Cái đội đi lồ này chơi ác dã man hơn cả con Ngan. Chỉ đường lung tung làm em tìm muốn xỉu. Tới nơi vừa lúc chén hết đồ.... Thù này kiếm ai đề....:Dam:T:gun đây ta?

Còn kiếm ai nữa? Thù bọn nào thì kiếm bọn đó mà trả chứ còn gì nữa?
Bữa nào 3 anh em mình phải cố gắng thu xếp đến tận sào huyệt bọn đó ... tầm thù đê (c)
Sợ qué giề.
Quánh được thì quánh, quánh không được thì chạy, chạy không được thì ... chết. Hết phinG :))

Polyme
03-05-2012, 21:07
Ở thị trấn Vang vieng nhỏ bé này khoai tây một thúng, khoai lào một rổ và vài củ khoai việt, tất cả được nhắm chung với beerLao nhé

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81807&d=1336045279

Xét về độ...trắng thì khoai tây còn thua xa...Mèo nhá :D. Chưn thía mới là chưn nhở =)) =))

Dungbuocgiangho
03-05-2012, 21:20
@ bác Tunbo: chúng em gặp bác Tộc tổng cộng 4 lần: mới sáng tinh mơ ở That Luang, chiều ở Vườn Tượng, tối bên bờ sông, rồi tối ở Vang Vieng nữa, bác í ko chém đâu ạ.
@ Xin lỗi bác Tộc nhé. Mấy đứa chúng em trong mấy ngày ở Lào, bữa nào đi ăn cũng đói vật vã. Món nào ra là 30 giây hết sạch. Nên 2 tối tính mời bác đi ăn mà bữa nào bác tới cũng quánh chén xong hết rồi. Nhớ lại vui quá. Thằng Friendship nó ăn cay quá chịu ko nỗi, nước mắt thì chảy, cứ lấy tay bịt lỗ tai, ngày nào đi ...ấy cũng rát .... Hihi.
@ danbuonban : ngoài cái tài ăn chơi ko sợ mưa rơi, làm mẫu cho Masara, đánh bài chém gió, bữa nay còn biết tài viết văn tả cảnh của nàng nữa. Thật là bái phục...

tunbo
03-05-2012, 21:24
:D, dantocgoc thì chém tức là không chém ấy mà :))

dantocgoc
03-05-2012, 21:44
:D, dantocgoc thì chém tức là không chém ấy mà :))

Hên xui thôi nhị ka nhể..?

Còn kiếm ai nữa? Thù bọn nào thì kiếm bọn đó mà trả chứ còn gì nữa?

Chém hay không chém chờ ý kiến bác Po thế nào đã. Dù sao cũng là "người nhà" bác ý mờ.(NT)

tunbo
03-05-2012, 21:54
Chính nó đây cả nhà ạ:

Tháng Tư trên đỉnh Đông Dương
Bao nhiêu mệt nhọc trên đường chợt tan
Trời xanh, mây trắng, nắng vàng
Nụ cười chiến thắng của nàng thật tươi
Gió vờn tóc rối tơi bời
Cười khoe đồng điếu rạng ngời đỉnh Fan

tunbo
03-05-2012, 21:56
...
Chém hay không chém chờ ý kiến bác Po thế nào đã. Dù sao cũng là "người nhà" bác ý mờ.(NT)

Một liều, ba, bảy cũng liều.
((NT) : ông Pô dễ lắm, chỉ cần ... (NT) như thế, ... như thế, là ông ấy ... kệ) =))

Dungbuocgiangho
03-05-2012, 23:17
Danbuonban viết văn hay cực. Sao bài Tây Bắc ko viết tiếp vậy em?

Quên, em đi Lào về cả nhà ai cũng nói bữa nay em giống mọi rồi. Hic. Đã đen rồi, đen nữa có sao đâu...nhưng mà làm sao cho nhả bớt ... Còn đồng bọn đi Lào kia sao rồi?

paulpaul68
03-05-2012, 23:26
Đi đâu cũng phải có nhau - Phadin
https://lh3.googleusercontent.com/-zWc7VkH3VJ4/T6Kv9BSAe9I/AAAAAAAAAAc/gSFXXurJgl0/s640/sas.jpg
trên đèo
https://lh3.googleusercontent.com/-9slGQ0cAuHE/T6KwGET8I2I/AAAAAAAAAAk/78SSUmNA0Ko/s512/IMG_0113.jpg
Đồi A1 - theo đường tiến công của quân ta
https://lh6.googleusercontent.com/-_02mnSF8yW0/T6KwSsO50bI/AAAAAAAAAAs/zIme9nC9fdA/s800/NH3T0666.jpg
Gặp gỡ chụp ảnh giao lưu với các bạn Trekkingfan
https://lh5.googleusercontent.com/-aCYz-f9j0Jg/T6KwaqU4u7I/AAAAAAAAAA0/JFy44CHyM5E/s720/NH3T0418.jpg

Ae Apachai chia vui cùng lễ. Hình mang tính chất chém gió gây bão sẽ được các bạn Electron & Bác Huỳnh Cường update sau

hieunhoc21
03-05-2012, 23:42
Gặp gỡ chụp ảnh giao lưu với các bạn Trekkingfan
https://lh5.googleusercontent.com/-aCYz-f9j0Jg/T6KwaqU4u7I/AAAAAAAAAA0/JFy44CHyM5E/s720/NH3T0418.jpg
Đội Hình 103 của Trekking Fan (biệt đội thần tốc = - hay nói cách khác là đội trâu bò )

Kim Nguyen
04-05-2012, 09:43
Tháng Tư trên đỉnh Đông Dương
Bao nhiêu mệt nhọc trên đường chợt tan
Trời xanh, mây trắng, nắng vàng
Nụ cười chiến thắng của nàng thật tươi
Gió vờn tóc rối tơi bời
Cười khoe đồng điếu rạng ngời đỉnh Fan

Cám ơn anh Tunbo nhiều nhiều nhé:L

Ly A Sang
04-05-2012, 10:14
He nhô cả nhà. Tối nay rằm có ai ở Hội an thì tụ tập ăn lẩu do chính tay mình vào bếp ở nhà Thy, có 6ban ở Hà Nội trong nhóm Treckkingfan vào

Dungbuocgiangho
04-05-2012, 10:24
@ Anh Ly A Sang: Anh đang ở Hội An à? Nhà Thy là nhà nảo? Ở đâu? Tối nay Hội An có đêm rằm phố cổ nè.

BanickLionking
04-05-2012, 11:32
He nhô cả nhà. Tối nay rằm có ai ở Hội an thì tụ tập ăn lẩu do chính tay mình vào bếp ở nhà Thy, có 6ban ở Hà Nội trong nhóm Treckkingfan vào
Ơ thằng này vào lúc nào thế? Quay ra nhớ alo cho anh nhé!

Bạch tuộc
04-05-2012, 13:52
Chào mọi người! Lễ này pakon đi chơi xa vui ghê hè, nhìn gato quá.
@Kimgnuyen: rứa là sờ vô cái nóc nhà đông dương rồi đó hả e, chúc mừng e nha! E leo chuyến ni rứa là thành công hơn chị rồi, hồi chị leo mưa, gió lạnh buốt lên đến đỉnh Fan thì trời 1 màu xẩm đục chẳng được trời xanh mây trắng như e mô. kiểu ni làm chi ham hố săn mây trên đỉnh Fan ghê, ôi thèm(NO)

À vừa rồi BT cùng vài bạn có đi tiền trạm Tây Giang về,và có lẻ Mhee cũng đã khởi động chương trình Phượt yêu thương rồi. Hôm nay Bt gõ vài dòng cảm nhận về Tây Giang và cũng góp 1 vài ý kiến cho chương trình của chúng ta luôn.

Tây Giang ngày tôi trở lại(29/04/12) Đường đẹp hơn rất nhiều, thật ngạc nhiên, sau 02 năm con đường đi lên vùng núi cao tây Giang lại trở nên phẳng như đường phố thế này. Con đường bị xẻ đôi chỗ Dốc Kiền đã đường kè và đổ bê tông kiên cố, 2 bên đường nhà dân mọc lên nhiều hơn. lòng thấy vui vui, thế là khoảng cách vùng miền đã có thể dần dần được rút ngắn,cái đời sống hiện đại sẽ dần dần tiếp cận với đời sống ủa đồng bào mình hơn.

Cách đây 02 năm khi chỉ mới mon men vào Phượt được theo mấy a lên Tây Giang tui mừng đến ngủ không tròn giấc, lòng rộn ràng khó tả. Không phải chỉ vì tôi được đi Phượt mà không hiểu sao 02 tiếng Tây Giang như có gì đó ám ảnh, cù rủ hay là 1 thách thức mà nếu như không vào Phượt chắc chẳng khi nào tôi có dịp đến. Cũng không biết từ bao giờ Tây Giang như là 01 mảnh đất thân quen mà tôi muốn nói là quay về hơn là đi đến.

Ngày tôi đến lần đầu những con đường Tây Giang nhìn dốc răng mà thẳng đứng, nhà người dân răng mà ọp ẹp đến tội và những đứa bé lấm lem, đen nhẻm nhìn răng mà thương đến thế!

Tây Giang lần này trở lại, con đường không còn cái cảm giác dựng đứng nữa, hình như khi nó trở thành thân quen thì con người ta sẽ nhìn nó khác đi,cái cảm giác đổ đèo , đổ dốc thật tuyệt, có lúc tôi bị rơi không trọng lượng vài giây sau khi bị hất lên khỏi yên xe, may mà tôi vẫn được tiếp yên an toàn.:))

Con đường dẫn lên A Nông đã được trãi nhựa khá dài chỉ còn cách đồn biên phòng vài trăm mét là chưa hoàn thiện thôi, và thật vui là cây cầu dây cheo leo chúng tôi đi ngày nào chừ đã được thay bằng cầu bê tông chắc chắn( cây cầu cũ vẫn còn được giữ lại). Dọc 02 bên đường lên ANoong nhà dân nhiều hơn, nhìn đông đúc hơn xưa.

Nhưng 01 điều là người dân nơi đây vẫn còn nghèo và những em bé nơi đây vẫn còn thiếu thốn rất nhiều. Và mục đích chuyến đi lần này của chúng tôi là tìm hiểu để rồi về cùng mọi người chuẩn bị để đem đến cho các e một niềm vui nho nhỏ trong ngày tết thiếu nhi. Tôi hình dung những ánh mắt tràn đầy niềm vui của các em khi được nhận những món quà trong ngày lễ của mình mà lòng như vui lây.

Hi vọng rằng mọi người hãy cùng chung tay, cả tinh thần lẫn vất chất để có thể đem đến cho những em bé vùng cao A Nông 1 cái tết thiếu nhi thật vui vẻ, ám áp và ân tình.

Và nhân đây BT xin góp 1 ý kiến là Hội của chúng ta đã ra đời và hoạt động cũng đã được 02 năm, bên cạnh những chuyến đi cùng nhau, thì như những lần trước chúng ta cũng đã có 1 vài đóng góp để làm các chường trình từ thiện. Lần này nhân việc Mhee khởi động chương trình Phượt yêu thương Bt đề xuất là chúng ta lấy luôn tên này cho những chuyến thiện nguyện sau của Hội và theo đó mỗi chương trình cụ thể sẽ được gắn thêm tên phía sau cái tên chung này. Ví dụ lần này là tết thiếu nhi sẽ là :
"Phượt yêu thương -Niềm vui trao em"

Đây là ý kiến cá nhân của BT,mọi người có thể có ý kiến riêng,nhưng hi vọng chúng ta sẽ có chung 1 tấm lòng Thiện nguyện vì cuộc sống này còn rất nhiều những mảnh đời bất hạnh, những vùng miền khó khăn, chúng ta không chỉ đi mà hãy đến bằng cả tấm lòng và mang về niềm vui cho tâm hồn.
Cảm ơn mọi người.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=35912&d=1278900625

Tặng mọi người hoàng hôn Tây Giang, và hãy đến đây để cảm nhận vẻ đẹp của thien nhiên núi rừng nơi đây nhé!

Hủ Tíu Xào
04-05-2012, 14:25
Ngoài vở, tiền ra thì có thể góp được gì nữa BT?
Để mình đi vận động bạn bè đó mà

Polyme
04-05-2012, 16:08
Cám ơn Bạch Tuộc đã chia xẻ, anh post bài này của em lên FB PhuotERs Đà Nẵng nhá. OK?

Mong anh em gần xa cùng chung tay với chương trình "Phượt yêu thương - Niềm vui trao em" (đồng ý với BT tên này, hay) của PDN nhé.

Theo anh ngoài tiền, sách vở, bút, đồ dùng học tập, quần áo..., cứ cái gì có ích cho các em là tốt rồi.

Nhân đây cũng tặng em gái Bạch Tuộc tấm ảnh kỷ niệm ngày đi Tây giang cách đây hai năm (he he, ảnh lần đầu tiên công bố nhá :)) )

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81818&d=1336122023

Polyme
04-05-2012, 16:17
Đi đâu cũng phải có nhau - Phadin
https://lh3.googleusercontent.com/-zWc7VkH3VJ4/T6Kv9BSAe9I/AAAAAAAAAAc/gSFXXurJgl0/s640/sas.jpg
trên đèo

Ba anh em trông oách quá, chúc mừng! (wait)

friendship
04-05-2012, 21:47

Cái khoản ăn uống là em luôn ủng hộ, miễn sao đừng có hai vị: quá cay và quá đắng :D :D :D
Ah, em đăng ký làm phụ bếp của chị Châu luôn nhá, đặng còn làm món xôi nếp Lào nướng :D :D :D

hieunhoc21
05-05-2012, 00:11
báo cáo cả nhà là em đã về nhà và kết thúc cung TN - CĐ nhá ;)
và đây là nơi em đã đánh dấu bước chân mình :)
Cột Mốc Đông Dương :)
https://i721.photobucket.com/albums/ww217/hieunhoc21/IMG_0205-1.jpg
Cực Đông Tổ Quốc :)
https://i721.photobucket.com/albums/ww217/hieunhoc21/IMG_1222.jpg

Dungbuocgiangho
05-05-2012, 00:20
Cái khoản ăn uống là em luôn ủng hộ, miễn sao đừng có hai vị: quá cay và quá đắng :D :D :D
Ah, em đăng ký làm phụ bếp của chị Châu luôn nhá, đặng còn làm món xôi nếp Lào nướng :D :D :D
Vậy phải vào sớm nhé. Hôm đó là Chủ nhật đó. Trễ nhất đến 9h30 là phải xong hết để còn lên đường. Bà con cứ đạp xe đạp đi nhé. Chị đi xe đạp..điện, được ko? :=)

vanhaic1a
05-05-2012, 01:37
đúng cái em cần tìm lâu nay hìhì, các bác cho em gia nhập "phượt hội ĐN" được chứ ạ
mail :[email protected]
y!:vanhaic1a
sdt:01649732879
birthday:26/12/91
student of DUT(beer)

Thitgaxe
05-05-2012, 08:56
Phật Đảng đến rồi...Tặng bà con nghe thử...chém nhẹ nhé mấy bác
http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=Iyl6V3Jhxt

tunbo
05-05-2012, 11:23
...

Ờ, chém hả? Chém nhẹ thôi hả?
Xin hỏi, "Phật Đảng" là cái gì? Có phải là đảng của Phật không nhỉ? ;)

BanickLionking
05-05-2012, 13:13
Thằng này phải chém cho vỡ đầu ra í:LL. Nghe thúi éo ngửi đc. =)).
Lâu lắm rồi mới đc dùng nút disliked =))

Dungbuocgiangho
05-05-2012, 13:36
Nghĩ tới xây xẩm lăn ra phản mà bái phục. Say xe mà vẫn dám đi xe đò. Từ Viêng Chăn đi Vang Viêng kêu Huệ hơn chục lần, bao nhiêu túi nilon cũng ko đủ cho nàng với chungdai. Mật xanh mật vàng có đủ luôn. Làm mình có bao nhiêu túi nilon phải đem ra hết, bao đựng giày dép, áo quần, linh tinh cũng chẳng chừa... Người ta say xe kiểu đó chẳng ai dám đi đâu, thế mà em Thanh đi Lào cũng đi, đi tàu ra tâm bão cũng đi, khiếp, bác Tunbo nhỉ?

Chungdai
05-05-2012, 15:44
* Còn những ảnh nào của bà con mà ở trong máy em Thảo thì cũng xin thông báo luôn có một tai nạn thương tâm đã xảy ra:
Mình đã lưu địa chỉ email với số phone của em í trong ...Sim lào :(
Bởi thế mọi thông tin nó đều đang nằm ở ...bên lào, bà con có ai qua lại đó thì tìm lại cái sim sẽ thấy địa chỉ em ấy :D
Đề xuất phương án 2: Gửi hình em ấy lên mục Tìm trẻ lạc của facebook, google+, twitter... :D

Bó tay cho bác thương binh!!! Vậy mà định xin bác sđt của em Thảo đây. :T

Chungdai
05-05-2012, 15:49

Mình tưởng bác Tộc cũng già nua, nhăn nheo giống tên của bác ấy chứ :)), ko ngờ bác "Ôm phản lao ra biển" cũng đẹp lão phết nhẩy.

Chungdai
05-05-2012, 15:54

Hihi...Em thì em ghiền món "thong dam" lắm :)) nhưng chưa biết đi được ko, tới lúc đó nếu em đi được thì cho em đký trễ chị nhá :)

Chungdai
05-05-2012, 16:01
Đội hình đẹp quá, gato...gato...lại gato!

Đội hình trong mơ đó bác Pô :D

Chungdai
05-05-2012, 16:07
Danbuonban viết văn hay cực. Sao bài Tây Bắc ko viết tiếp vậy em?

Quên, em đi Lào về cả nhà ai cũng nói bữa nay em giống mọi rồi. Hic. Đã đen rồi, đen nữa có sao đâu...nhưng mà làm sao cho nhả bớt ... Còn đồng bọn đi Lào kia sao rồi?

Em thì vẫn đẹp như xưa chị ơi =))

Chungdai
05-05-2012, 16:10
Anh Pô ơi, em kiện.

Sao Paulpaul68 mới có 8 bài mà post hình được rồi?

Chungdai
05-05-2012, 16:20
Vậy phải vào sớm nhé. Hôm đó là Chủ nhật đó. Trễ nhất đến 9h30 là phải xong hết để còn lên đường. Bà con cứ đạp xe đạp đi nhé. Chị đi xe đạp..điện, được ko? :=)

Ko được, tất cả mọi người đều phải đi xe đạp cho nó fair. Nếu chị đi ko nổi thì bắt anh phieubatgiangho đèo :))

Thitgaxe
05-05-2012, 16:33
Thằng này phải chém cho vỡ đầu ra í:LL. Nghe thúi éo ngửi đc. =)).
Lâu lắm rồi mới đc dùng nút disliked =))
Hận bác Lionking ! Di Lặc sẽ giòm ngó anh nhé :((((((

chuotcondutduoi1
05-05-2012, 16:54
ôi xem hình xong chỉ biết im lặng đi ra

BanickLionking
05-05-2012, 17:33
Bỏ mẹ. Lại gây thù chuốc oán nữa rồi :( . Cho anh xin nỗi! nỡ nời ý mà :D

tunbo
05-05-2012, 19:56
Nghĩ tới xây xẩm lăn ra phản mà bái phục. Say xe mà vẫn dám đi xe đò. Từ Viêng Chăn đi Vang Viêng kêu Huệ hơn chục lần, bao nhiêu túi nilon cũng ko đủ cho nàng với chungdai. Mật xanh mật vàng có đủ luôn. Làm mình có bao nhiêu túi nilon phải đem ra hết, bao đựng giày dép, áo quần, linh tinh cũng chẳng chừa... Người ta say xe kiểu đó chẳng ai dám đi đâu, thế mà em Thanh đi Lào cũng đi, đi tàu ra tâm bão cũng đi, khiếp, bác Tunbo nhỉ?
Thế cho nên chuyến đi vào tâm bão ấy, ngoài cái tên "Huệ", em Thanh còn có một cái tên khác (giờ mới bật mí) là "Ra Đảo Đi Không Nổi" đó :))

dantocgoc
05-05-2012, 20:32

Trù ẻo như thế lão Kinh không sợ đâu. Phải là Gấu cái dòm ngó mới sợ.=))

Polyme
05-05-2012, 21:34
Hihi...Em thì em ghiền món "thong dam" lắm :)) nhưng chưa biết đi được ko, tới lúc đó nếu em đi được thì cho em đký trễ chị nhá :)

Lào mà có món hay ghê nhở, anh dịch mãi không ra món "thong dam" là món gì? :)) Hôm nào đi Hội An Chúng...ái làm thử món này cho anh em thưởng thức nhá =))

Anh Pô ơi, em kiện.

Sao Paulpaul68 mới có 8 bài mà post hình được rồi?

Bọn này dân ai tì, chúng nó làm gì chả được, không đăng nick chúng nó cũng post hình vèo vèo ý chứ, 8 bài mà kể vô. Bây giờ Chúng...ái cỏ 21 bài rồi tha hồ post hình mà chém gió nhá :)):D.

tunbo
05-05-2012, 21:42
:)) Trời quơi, ông Pô đặt cho em Chungdai cái tên =)) quóa.

Polyme
05-05-2012, 21:42
đúng cái em cần tìm lâu nay hìhì, các bác cho em gia nhập "phượt hội ĐN" được chứ ạ
mail :[email protected]
y!:vanhaic1a
sdt:01649732879
birthday:26/12/91
student of DUT(beer)

Đúng cái cần tìm là cái gì vậy bạn? Còn là sinh viên đã dám mời các bác, các anh trong này cụng ly rồi, he he! Giỏi thật :)). Lo học đi nhá, muốn đi đâu thì cứ vào đây sẽ biết, cụng lại phát, ba ly luôn (beer) (beer) (beer)

Polyme
05-05-2012, 21:45
:)) Trời quơi, ông Pô đặt cho em Chungdai cái tên =)) quóa.

Cái tên này của Chungdai đội đi Lào ai cũng biết mà Tun. Danbuon lậu đặt đó, ghê chưa! :))

tunbo
05-05-2012, 21:49
Cái tên này của Chungdai đội đi Lào ai cũng biết mà Tun. Danbuon lậu đặt đó, ghê chưa! :))

Ghê thật, ghê thật. May mà trình chém gió mình thấp, chưa đến nỗi ... lỗ mãng với mấy cao thủ í, anh Pô hè?:LL

danbuonban
05-05-2012, 22:29

Hừm, mấy ngày nay bận quá không vào, ai ngờ vắng mặt cũng bị chém, anh Po lăng xê em nhiệt tình quớ, cho em xuống..cho em xuống gấp hic..hic

lang tu
05-05-2012, 23:50
http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=Iyl6V3Jhxt

ta là ta thích bài này lắm gà xé nghe,nghe hoài mà ko chán đó,cười đâu cả ruột :))

Thitgaxe
06-05-2012, 10:35
ta là ta thích bài này lắm gà xé nghe,nghe hoài mà ko chán đó,cười đâu cả ruột :))

cả một công trình nghệ thuật của ta :(( Bữa nào đi nhậu ta tụng bài này cho bà con nghe =))

Thitgaxe
06-05-2012, 13:03
Chiều nay off iếc vác súng lên bắn tung tóe luôn nhé mấy bác :)

Dungbuocgiangho
06-05-2012, 16:23
Chiều nay chỉ có mỗi phieubatgiangho đi chém. Mình có việc phải ở nhà..hic..buồn..và buồn. Mai em đi SG có ai gửi gì cho bác Tunbo ko? Để em có cớ xin gặp bác í...

mpt4cus
06-05-2012, 17:56
Chiều nay chỉ có mỗi phieubatgiangho đi chém. Mình có việc phải ở nhà..hic..buồn..và buồn. Mai em đi SG có ai gửi gì cho bác Tunbo ko? Để em có cớ xin gặp bác í...

Chị gửi giúp em tới anh tunbo 1 cái hôn nồng nàn =))

Dungbuocgiangho
06-05-2012, 18:35
Chị gửi giúp em tới anh tunbo 1 cái hôn nồng nàn =))

Thằng này...coi chừng chị :Dam chết... Nhưng mà nếu em gửi cái món này thì anh Tunbo chỉ muốn nhận trực tiếp từ em thôi à. Anh Tunbo nhỉ! Đính chính...chỉ nhận vật chất... Tỉ như 1 kg chả bò, hay 1 chai ông già chống gậy chẳng hạn... Anh Tunbo nhỉ?

ldtung
06-05-2012, 20:41
Báo cáo cả nhà, em và Rùa đã về đến nhà an toàn sau 10 ngày chinh phục Fansipan và Cực bắc tổ quốc.

ldtung
06-05-2012, 22:28
PDN Chiếm lấy đỉnh Fansipan

https://lh6.googleusercontent.com/-KXyr9UzWbgo/T6aXMWru-3I/AAAAAAAADc4/I-hbYq4_KXQ/s800/DSC_0490.JPG

Polyme
06-05-2012, 22:43
Báo cáo cả nhà, em và Rùa đã về đến nhà an toàn sau 10 ngày chinh phục Fansipan và Cực bắc tổ quốc.

Chúc mừng hai thành viên cuối cùng của PDN đã trở về an toàn (wait).

Anh nghe đồn lên tới Fan Rùa bị mất điện thoại, bây giờ nhìn cái ảnh lại thấy mất một tay, kinh! :)) Đúng là leo Fan không dễ.

Thiệt hại quá nặng nề Rùa nhẩy =)) =))

Chungdai
06-05-2012, 23:54
Lào mà có món hay ghê nhở, anh dịch mãi không ra món "thong dam" là món gì? :)) Hôm nào đi Hội An Chúng...ái làm thử món này cho anh em thưởng thức nhá =))

Hehe, món này e chỉ biết ăn thôi chứ ko biết làm. Để nhờ chị dungbuocgiangho làm cho anh em thưởng thức cho biết mùi vị của "thong dam" nhá :))

Bọn này dân ai tì, chúng nó làm gì chả được, không đăng nick chúng nó cũng post hình vèo vèo ý chứ, 8 bài mà kể vô. Bây giờ Chúng...ái cỏ 21 bài rồi tha hồ post hình mà chém gió nhá :)):D.

Hihi...giờ em giận rồi, ko post nữa :D

Chungdai
06-05-2012, 23:59

Anh Pô định chia rẽ đội hình đi Lào đây mà. Hình như cái sự (NT) của anh Tun đã phát huy tác dụng rồi :Dam

toan87
07-05-2012, 00:14
Vụ CLC lúc nào chị khởi động lại thì để em 1 chân nha chị. Vẫn đang chờ chuyến tiền trạm của chị nè

Vụ này chắc vẫn chưa cancel chị nhỉ? hihi. Cảm ơn cả nhà

canon600d
07-05-2012, 08:10
Chúc cả nhà một tuần mới tràn đầy năng lượng để cày cuốc kiếm tiền đi phượt nhá nhá :)
P/S: em là em thích cái tên của bác Po đặt cho em chungdai rùi đóa :D

electron
07-05-2012, 08:10
Vụ này chắc vẫn chưa cancel chị nhỉ? hihi. Cảm ơn cả nhà

Có cái gì mà khởi với động, chị làm luôn đi chị ơi.

Em join. Bất kể thời gian nào ^^

Polyme
07-05-2012, 09:17
..................
Hihi...giờ em giận rồi, ko post nữa :D

He he, thế thì anh post hộ nhá

Úi zời! Hai cô gái Lào chính hiệu đây, xinh quớ....:))

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81900&d=1336356534

Còn cả đám này làm các mem gato quá đi :T

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81901&d=1336356534

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81904&d=1336356534

Sướng nhá!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81903&d=1336356534

Polyme
07-05-2012, 09:28
He he, đã post thì post luôn nhở Chungdai =))

Không biết mấy nàng này có phải mem nhà PDN không? Nhưng mà phải công nhận gái Lào đẹp thật, thế mà xưa nay cứ tưởng thua xa gái Đà chứ... :))

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81906&d=1336356534

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81902&d=1336356534

Thích nằm thì nằm...ngán chi Chungdai nhở :))

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81905&d=1336356534

Dungbuocgiangho
07-05-2012, 09:48
Hôm qua bác Po ko ọp mà sao có hình hay vậy ta?

Dungbuocgiangho
07-05-2012, 09:51
Có cái gì mà khởi với động, chị làm luôn đi chị ơi.

Em join. Bất kể thời gian nào ^^
Chờ chị đi SG về đã nhé. Cuối tháng!!!

tunbo
07-05-2012, 12:30

- Hehe, cám ơn gái gianghồ đã ... có ý vạch trần chuyện ... nợ nần :)). Nhưng PĐN không có ai nợ gì ta hết. À quên, có ku Mtp4cục nó cứ cãi là nợ một cái * :))
- Lúc nào rảnh thì cứ alo mà hẹn giờ giấc thôi, bày vẽ quá chi :D

P/S : ông Pô công nhận càng ngày càng giỏi một cách ... nguy hiểm =))=))

Dungbuocgiangho
07-05-2012, 14:02
Trước khi về nhà em cũng hay đi chơi mà ko có thấy sướng. Về nhà mình đi chơi có đồng bọn kèm chém gió nữa nên ...thiệt là sướng quá đi..i..i..

danbuonban
07-05-2012, 15:36
Cả nhà ơi, đọc bài này thấy rưng rưng, ôi Làng vân thương nhớ..

http://www.thanhnien.com.vn/pages/20120507/nuoc-mat-lang-van.aspx

danbuonban
07-05-2012, 15:40
P/S : ông Pô công nhận càng ngày càng giỏi một cách ... nguy hiểm =))=))

Không thể đúng hơn được, ông í xuất quỷ nhập thần hay sao ấy, ọp ẹp thì bỏ đi nhậu mà lôi hình ở đâu ra giỏi dữ hông biết...:gun

canon600d
07-05-2012, 16:52
Không thể đúng hơn được, ông í xuất quỷ nhập thần hay sao ấy, ọp ẹp thì bỏ đi nhậu mà lôi hình ở đâu ra giỏi dữ hông biết...:gun

Có người còn giỏi hơn, thinh thinh rồi quăng bao giờ chót làm bà con hít hà như ăn phải ớt :T :D

Hủ Tíu Xào
07-05-2012, 21:04
Tình hình là làng Vân sắp bị xóa sổ rồi, các bác xem thế nào xúc tiến 1 bữa BBQ ở làng Vân. Như ở đợt Hòn Kiếm - hay bác Po còn goị là Fan của Đà Nẵng :D

tunbo
07-05-2012, 21:25

Anh biết ông í làm thế nào mà giỏi thế - thế mới nói là ... nguy hiểm :))

caumap2510
07-05-2012, 21:34
Tình hình là làng Vân sắp bị xóa sổ rồi, các bác xem thế nào xúc tiến 1 bữa BBQ ở làng Vân. Như ở đợt Hòn Kiếm - hay bác Po còn goị là Fan của Đà Nẵng :D
làm 1 phát hâm nóng, tổng kết đợt lễ vừa qua của các phuoter nhà mình đi mấy anh chị, cô chú bác pô nhỉ? hehe

hieunhoc21
07-05-2012, 23:03
làm cái tổng kết lễ lớn đi bác Po ơi :))...leo Fan ĐN lại đi ;))

Dungbuocgiangho
07-05-2012, 23:16
@ Hieunhoc& caumap: suốt ngày xử đi chơi bác Po đánh chết. Sắp tới 27 đạp xe đạp phượt Hội An, 2,3/6 đi Tây Giang, rồi Cù Lao Chàm nữa... Đòi đi nhiều quá ko được đâu, nhất là lúc chị ko có ở Đà Nẵng, hiểu chưa? :T

Hủ Tíu Xào
07-05-2012, 23:18
@ Hieunhoc& caumap: suốt ngày xử đi chơi bác Po đánh chết. Sắp tới 27 đạp xe đạp phượt Hội An, 2,3/6 đi Tây Giang, rồi Cù Lao Chàm nữa... Đòi đi nhiều quá ko được đâu, nhất là lúc chị ko có ở Đà Nẵng, hiểu chưa? :T

Từ đây đến 27 còn lâu mà chị, làng Vân sắp xóa sổ rùi. Không đi thì sau này tiếc lắm ý

Chungdai
07-05-2012, 23:37
Em kiện anh Pô nhá. Chưa mua bản quyền của tác giả mà đã post lung tung roài. (NO)

Dungbuocgiangho
07-05-2012, 23:42
Làng Vân ko còn người ở thôi chứ nó vẫn ở đó chứ đâu có chạy đi đâu mà ^^ . Mình có định vào chơi với người làng Vân ko? Nếu có thì đi. Chứ vào xong ở bên ngoài ăn chơi như vừa rồi đi lúc nào chả được. Nếu muốn chuyến đi có ý nghĩa thì phải làm cái gì đó mà giúp ích được cho bà con thì mình nên làm liền. Tỉ như gần ngày đi tới giúp dỡ đồ đạc, chuyển đồ đạc về ĐN, giúp họ hòa nhập với người địa phương....

Polyme
08-05-2012, 08:21
.........................................
P/S : ông Pô công nhận càng ngày càng giỏi một cách ... nguy hiểm =))

Anh biết ông í làm thế nào mà giỏi thế - thế mới nói là ... nguy hiểm :))

Hôm qua đến giờ anh cứ hắt xì hơi suốt, cứ tưởng thời tiết nóng nực, bị cảm đến nơi....ai dè vào đây thấy hai đứa hợp tác đá xéo anh...kinh người luôn! :)) Cho hai đứa vào sổ ...thù vặt luôn nhá. Này thì Po :gun Tun, Danbuonban

hieunhoc21
08-05-2012, 08:25
em ko có xe đạp chị ơi...chị có ko cho em mượn em đèo nữ dễ thương đi nè :))

Polyme
08-05-2012, 08:34
làm 1 phát hâm nóng, tổng kết đợt lễ vừa qua của các phuoter nhà mình đi mấy anh chị, cô chú bác pô nhỉ? hehe

làm cái tổng kết lễ lớn đi bác Po ơi :))...leo Fan ĐN lại đi ;))

Từ đây đến 27 còn lâu mà chị, làng Vân sắp xóa sổ rùi. Không đi thì sau này tiếc lắm ý

Có chị Dungbuocgiangho trả lời rồi nhé. Theo anh, tháng này và tháng sau, nhà ta còn có rất nhiều đợt đi phượt như Giangho đã nêu ở trên, vì vậy anh cũng chưa phát động cái vụ làng Vân này, nhà PDN cũng mới đi làng Vân hôm 3/3 hơn hai chục mem nữa. Hủ Tíu Xào, Hieunhoc21 và các anh em nào muốn đi làng Vân cứ hô hào trên này và trên FB, ai đu được theo thì cứ đu, không biết chừng mọi người lại hưởng ứng rầm rầm cũng nên.

@Caumap2510 : Thực tình anh cũng chưa biết em là ai trong PDN nữa, chắc có đi off hay đi phượt với anh em nhà ta rồi nhỉ? Cho vài dòng trích ngang đi nhé.

Em kiện anh Pô nhá. Chưa mua bản quyền của tác giả mà đã post lung tung roài. (NO)

So zì nhá, ai bảo...dỗi không chịu post ảnh nên anh phải xông vào chém vài cái đóa, ke ke :). Mà toàn người đẹp nhà mình như thế, không post lên đây cho anh em chiêm ngưỡng thì cũng...phí quá, phí quá :D =))

Hủ Tíu Xào
08-05-2012, 11:06
@Caumap2510 : Thực tình anh cũng chưa biết em là ai trong PDN nữa, chắc có đi off hay đi phượt với anh em nhà ta rồi nhỉ? Cho vài dòng trích ngang đi nhé.

CauMap hay còn gọi là Đức Buôn Lậu, 1 trong 5 người của đợt Tu-Mơ-Rông vừa rồi với bọn em đó bác. Đang học ở ĐHBK Đà Nẵng
Dung nhan em nó đây :D

https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn1/540448_204219333022295_100003026891501_344084_1642 129822_n.jpg