PDA

View Full Version : Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17

Dungbuocgiangho
21-09-2012, 00:28
Gái giang hồ đâu vào cho cái lịch về Phong Thử với Đại Lộc cái nèo. Kiểu này lại sáng đi tối về, mất một ngày.
Haiza, ko biết sao tháng này em bận quá. Đến ngày 3/10 mới xong. Mà em hỏi nếu em nổi hứng rủ đi chơi ngày thường các bác đi ko? Nếu đi được thì chiều 26 này đi. Cứ 3h các bác phi về Phong Thử, tới nơi khoảng 4h. Em về từ sáng chuẩn bị xây bột. Thứ 7,CN thì ngày 6,7/10 đi Tây Giang, 13,14/10 đi cắm trại Lăng Cô tiếp, 19,23/10 lại Bangkok và sau đó thì SG. Thứ 7,CN đầu tháng 11 em nhất định phải làm cái tour nào đó với nhà mình. Đồng Xanh Đồng Nghệ gì được ko bác Po? Em đi Đại Lộc cùng gã Phiêu Bạt nhà em xơi thịt rắn 2 lần rồi. Mỗi lần thấy gã nuốt cái tim rắn đập thình thịch mà em sợ quá. Ăn thịt rắn thì đi riêng, chứ bánh xèo với thịt rắn nữa phí lắm.

Jack Daniels
21-09-2012, 00:47
Thằng xé đang tắc ý thơ
Vò đầu bứt tóc mà ngơ ngẩn hồn
May cho chu đấy nghe không
Anh mà không xỉn, chú không còn gì
:LL

Dungbuocgiangho
21-09-2012, 01:59
@ Thị Mầu: anh Tunbo góp ý khéo thế bạn vẫn không hiểu sao? Không dùng ngôn ngữ chat kiểu như vậy trên phượt bạn nhé. Không được lịch sự lắm đâu. Đó là quy định rồi mà. Nếu bạn vẫn tiếp tục như vậy không chừng Ban quản trị mạng họ sẽ phạt nick của bạn không cho hoạt động nữa đấy.
@ Anh I-love-bicycle: hay là kêu anh là Bai-xi-cờ-le hỉ? Hay là Xe Đạp? Cho dễ kêu anh nhỉ? :))

Jack Daniels
21-09-2012, 02:13
Phải kêu là Xe độp mới chuẩn.
G9 everybody.

paulpaul68
21-09-2012, 07:44
@ Cụ Rách: Dự định tháng 11 Tây Nguyên của Cụ thế nào cho cháu bon chen với nhé! Cháu vừa check lại thì năm 2012 cháu còn đến tít tận 7 ngày phép có Lương kìa - mà lương cháu 7 ngày thì chắc tiêu xài trên đường Phượt nom nom cũng đủ đấy cụ ạ!
Chỉ còn 3 tháng trong năm thui nên kiếm đường Fund choa hết :D

Cháu chờ tin Cụ (beer)

lang tu
21-09-2012, 08:12
sáng sớm gởi cái video hài ,để bà con xem cho sảng khoái nhé :))=))
The Face 2012 - Bản Mặt Việt 2012

http://www.youtube.com/watch?v=1bhXi9ewsTM&feature=player_embedded

chuotcondutduoi1
21-09-2012, 08:18
Ôi chém gió chém bão thế lào mà sáng giờ vào đọc mỏi cả mắt,chúc cả nhà ngày mới làm việc vui vẻ nhé.

I-love-bicycle-t
21-09-2012, 09:06
@ Anh I-love-bicycle: hay là kêu anh là Bai-xi-cờ-le hỉ? Hay là Xe Đạp? Cho dễ kêu anh nhỉ? :))
Chào bạn dungbuocgiangho.
Sorry vì mình lấy nick dài quá để các bạn khó đọc.
Bạn có thể gọi mình Bai-xi-cồ phiên âm tạm từ " bicycle "
hoặc Ai-lốp-bai-xi-cồ từ "I-love-bicycle" .
Sau này mình sẽ đổi nick là Bike =xe đạp đọc là "bai" gọn nhất dể kêu nhất hén hi...hi.
Thân chào

I-love-bicycle-t
21-09-2012, 09:20
sáng sớm gởi cái video hài ,để bà con xem cho sảng khoái nhé :))=))
The Face 2012 - Bản Mặt Việt 2012

http://www.youtube.com/watch?v=1bhXi9ewsTM&feature=player_embedded
Cảm ơn bạn Lãng Tử nhiều.ha...ha...ha
Tiểu phẩm lắp ghép này quá hay,thâm thúy,lột tả được ý của khán giả với The voice
và mang tính thời sự cao.
Mình coi mà cười cả 5 phút chảy cả nước mắt nước mũi ha...ha...ha
Mình đang cười tiếp đây ha..ha...ha hài quá đi mất.
thanks again bạn Lãng Tử nhen.ha...ha..ha
PS: Lâu quá mới coi được một clip hay như vậy.
Nếu clip này bạn làm thì bạn là người đầu bếp giỏi nhất thế VN đó.

Polyme
21-09-2012, 10:09
Chào mọi người, em là Thanh đến từ Gia Lai, em rất vui được gia nhập vào đại gia đình Phượt.

Chào bạn, rất hoan nghênh bạn vào PDN, nhìn avata thì là nữ, rất xinh nữa nhá (Lãng tử "chết" là phải :D). Thế bạn đang ở đâu, Gia lai hay ĐN? Đi học hay đi làm rồi? Bạn cho số ĐT luôn nhá.

Haiza, ko biết sao tháng này em bận quá. Đến ngày 3/10 mới xong. Mà em hỏi nếu em nổi hứng rủ đi chơi ngày thường các bác đi ko? Nếu đi được thì chiều 26 này đi. Cứ 3h các bác phi về Phong Thử, tới nơi khoảng 4h. Em về từ sáng chuẩn bị xây bột. Thứ 7,CN thì ngày 6,7/10 đi Tây Giang, 13,14/10 đi cắm trại Lăng Cô tiếp, 19,23/10 lại Bangkok và sau đó thì SG. Thứ 7,CN đầu tháng 11 em nhất định phải làm cái tour nào đó với nhà mình. Đồng Xanh Đồng Nghệ gì được ko bác Po? Em đi Đại Lộc cùng gã Phiêu Bạt nhà em xơi thịt rắn 2 lần rồi. Mỗi lần thấy gã nuốt cái tim rắn đập thình thịch mà em sợ quá. Ăn thịt rắn thì đi riêng, chứ bánh xèo với thịt rắn nữa phí lắm.

Lịch em kín mít nhể. Thế thì tùy em, ngày thường cũng được, khoảng 3, 4 giờ chiều từ ĐN các mem xuất phát đi Phong Thử là đẹp. Em phải hô hào sớm để các mem đăng ký tham gia, em còn biết đường mả đổ bi nhiêu cái bánh xèo cho vừa nữa. He he! Vụ thịt rắn rết, rùa, bò cạp...để bữa khác nhá :)).

@I-love-bicycle : Nhìn cái lịch bác đi xe đạp bên topic xe độp thật là nể bác quá. Các mem bên topic xe đạp lại có thêm một mem Đà Nẵng thật pro roài. Hôm nào tôi ngồi đâu sẽ alo cho bác nhá.

I-love-bicycle-t
21-09-2012, 10:20
@I-love-bicycle : Nhìn cái lịch bác đi xe đạp bên topic xe độp thật là nể bác quá. Các mem bên topic xe đạp lại có thêm một mem Đà Nẵng thật pro roài. Hôm nào tôi ngồi đâu sẽ alo cho bác nhá.
Chào bác Polyme.
Ok bác Po hôm nào bác ngồi ở đâu alo là mình bay tới ngay nha.
Hân hạnh được quen bác.
Mong gặp bác.
Thân

lang tu
21-09-2012, 10:25
Chào bạn, rất hoan nghênh bạn vào PDN, nhìn avata thì là nữ, rất xinh nữa nhá (Lãng tử "chết" là phải :D). Thế bạn đang ở đâu, Gia lai hay ĐN? Đi học hay đi làm rồi? Bạn cho số ĐT luôn nhá.
a po em gởi vài cái hình của em thanh ,mới rủ rê vô hội phượt đó anh .:P

https://sphotos-a.xx.fbcdn.net/hphotos-snc6/216073_274678609299975_1105186520_n.jpg
https://sphotos-a.xx.fbcdn.net/hphotos-snc7/417525_272219436212559_1985316019_n.jpg

ThiMau_love_lead
21-09-2012, 12:17
@ Thị Mầu: anh Tunbo góp ý khéo thế bạn vẫn không hiểu sao? Không dùng ngôn ngữ chat kiểu như vậy trên phượt bạn nhé. Không được lịch sự lắm đâu. Đó là quy định rồi mà. Nếu bạn vẫn tiếp tục như vậy không chừng Ban quản trị mạng họ sẽ phạt nick của bạn không cho hoạt động nữa đấy.

dạ, e xin cáo lỗi cùng cả nhà. cái tay của e nó nhanh lắm, cứ viết theo thói quen chị dungbuocgiangho ạ. e sẽ cố gắng rút cơm nguội về nhà làm cơm chiên dương châu đãi mấy ace, hihi...

Jack Daniels
21-09-2012, 12:24
Dạ, em xin cáo lỗi cùng cả nhà. Cái tay của em nó nhanh lắm, cứ viết theo thói quen chị dungbuocgiangho ạ. Em sẽ cố gắng rút cơm nguội về nhà làm cơm chiên dương châu đãi mấy anh chị em, hihi...

Sao tớ quote bài nó cứ đỏ lét ra thế nhỉ, bạn nào biết sửa bày tớ với.:help

Poision
21-09-2012, 12:25
Polyme: dạ sđt của e : 0905255283, e đã đi làm rồi anh à.

Langtu: anh thật là nhanh đó nha, chưa hỏi ý kiến e gì cả.

Thitgaxe
21-09-2012, 12:41
Trailer thứ 2 sắp được tung ra nhé ! Khà khà =))

Polyme
21-09-2012, 14:04
Polyme: dạ sđt của e : 0905255283, e đã đi làm rồi anh à.
Langtu: anh thật là nhanh đó nha, chưa hỏi ý kiến e gì cả.

Chào cô thượng sĩ an ninh. Xinh quớ, có số điện thoại rồi nhưng em vẫn chưa nói hiện đang công tác ở đâu, Gia Lai hay ĐN?

Chàng Lang tu sao mà tài thế không biết, ảnh ọt đâu mà nhanh thế

https://sphotos-a.xx.fbcdn.net/hphotos-snc7/417525_272219436212559_1985316019_n.jpg

Polyme
21-09-2012, 14:08
dạ, e xin cáo lỗi cùng cả nhà. cái tay của e nó nhanh lắm, cứ viết theo thói quen chị dungbuocgiangho ạ. e sẽ cố gắng rút cơm nguội về nhà làm cơm chiên dương châu đãi mấy ace, hihi...

Em lưu ý nhá, anh Jack đã nhắc nhở em về cái vụ viết hoa đầu câu, đầu dòng...rồi đó. Cố gắng tập dần sẽ quen thôi nhất là dùng bằng điện thoại rất hay mắc lỗi này. He he, không sửa là anh khóa nick luôn đó :))

chuotcondutduoi1
21-09-2012, 14:08
Chào cả nhà, vậy là sắp tới nay hieunhoc21 sẽ ko còn đi phượt cùng cả nhà bằng con dream của hieunhoc được nữa rồi, sáng nay chuotcondutduoi bùn tềnh đem con xe của em nó ra bán (bán được 2 chai), thế là trưa nay chuotcondutduoi lại hóng hớt đem 2 chai đó đi mua khẩu súng này để đi phượt cùng với cả nhà, khẩu súng này chuotcondutduoi mua đứt là 20chai, kekeke .Đem khoe với cả nhà tí cho nó oách,

https://i836.photobucket.com/albums/zz288/chuotcondutduoi/trung/thiet%20bi%20dung%20cu/IMG_20120921_115347_zpsb4fb10a6.jpg
https://i836.photobucket.com/albums/zz288/chuotcondutduoi/trung/thiet%20bi%20dung%20cu/IMG_20120921_114933_zps29328587.jpg
https://i836.photobucket.com/albums/zz288/chuotcondutduoi/trung/thiet%20bi%20dung%20cu/IMG_20120921_125817_zps1288e360.jpg

p/s :tập tành mua súng nhưng mà chưa biết dùng súng, hôm nào off các bậc tiền bối đi trước nhớ chỉ vẻ cho chuotcondutduoi với nhé, Tks cả nhà trước

quangcung8352
21-09-2012, 15:11
Chúc Mừng Chuotchadutduoi, vậy lạ nhà Phươter có thêm súng nứa rồi, chịu đầu tư nhỉ. Nhưng nhớ rửa súng mới nhé :Dam(beer)

Polyme
21-09-2012, 15:22
Chúc mừng Chuotcondutduoi1 ra nhập biệt đội Nikon của PĐN, rửa đêeeee....

Nó đây nè :

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=79951&d=1333030470

springrain
21-09-2012, 15:27
Vào đọc post của mấy anh chị mà em có cảm giác như lạc zô vườn thơ/forum văn học ấy ạ ;;)
@Dungbuocgiangho: ăn thịt rắn thiệt hả chị, trước giờ chưa nghe @___@
A với nhân tiện cái clip hài của anh langtu, cho em nói chiện ngoài lề tí nha :">
em là fan của The Voice Mỹ, hay dã man con ngan ý, coi mà không dứt mắt ra được. Còn Giọng Hát Việt mình làm (chưa tính mấy vụ scandal) thấy cách HLV chọn bài cho thí sinh có vấn đề, cứ sính nhạc ngoại, chán chán gì đâu ~~~

Thitgaxe
21-09-2012, 16:26
Vào đọc post của mấy anh chị mà em có cảm giác như lạc zô vườn thơ/forum văn học ấy ạ ;;)
A với nhân tiện cái clip hài của anh langtu, cho em nói chiện ngoài lề tí nha :">
em là fan của The Voice Mỹ, hay dã man con ngan ý, coi mà không dứt mắt ra được. Còn Giọng Hát Việt mình làm (chưa tính mấy vụ scandal) thấy cách HLV chọn bài cho thí sinh có vấn đề, cứ sính nhạc ngoại, chán chán gì đâu ~~~

Thế chị chưa xem clip em dự Đờ Voi àh :(( Để em úp cái đờ voi của em lên nghe,nhạc Việt luôn mới máu kìa

herovdc
21-09-2012, 17:13
Chào cả nhà, vậy là sắp tới nay hieunhoc21 sẽ ko còn đi phượt cùng cả nhà bằng con dream của hieunhoc được nữa rồi, sáng nay chuotcondutduoi bùn tềnh đem con xe của em nó ra bán (bán được 2 chai), thế là trưa nay chuotcondutduoi lại hóng hớt đem 2 chai đó đi mua khẩu súng này để đi phượt cùng với cả nhà, khẩu súng này chuotcondutduoi mua đứt là 20chai, kekeke .Đem khoe với cả nhà tí cho nó oách,

https://i836.photobucket.com/albums/zz288/chuotcondutduoi/trung/thiet%20bi%20dung%20cu/IMG_20120921_115347_zpsb4fb10a6.jpg
https://i836.photobucket.com/albums/zz288/chuotcondutduoi/trung/thiet%20bi%20dung%20cu/IMG_20120921_114933_zps29328587.jpg
https://i836.photobucket.com/albums/zz288/chuotcondutduoi/trung/thiet%20bi%20dung%20cu/IMG_20120921_125817_zps1288e360.jpg

p/s :tập tành mua súng nhưng mà chưa biết dùng súng, hôm nào off các bậc tiền bối đi trước nhớ chỉ vẻ cho chuotcondutduoi với nhé, Tks cả nhà trước

Chú Chuotcondutduoi hoành tráng nhỉ bán Ễnh ương 2 chai mà tậu Bò tận 20 chai, kiểu này anh cũng bán 50D đi mua Canon EOS-1D X ngay và luôn thui. Hôm nào vào Đà Nẽng đọ súng nhá...

ThiMau_love_lead
21-09-2012, 21:09
Em lưu ý nhá, anh Jack đã nhắc nhở em về cái vụ viết hoa đầu câu, đầu dòng...rồi đó. Cố gắng tập dần sẽ quen thôi nhất là dùng bằng điện thoại rất hay mắc lỗi này. He he, không sửa là anh khóa nick luôn đó :))

Hic...Em bị bịnh tim thòng mà a PO cứ hù em thế này thì em sẽ phải mượn tim a Po vào thế chỗ mất thôi:D

ThiMau_love_lead
21-09-2012, 21:15
PDN ơi, thứ 7 ngày 29/09 này có ai đi Hội An không ạ?

calien
21-09-2012, 21:43
Ngày nào cũng làm vài trang, đọc bắt đuối:D.
@ anh Polyme: Em xin lỗi! Bửa trước cũng có gõ mấy chữ trích ngang rồi nhưng lúc bấm gởi lại mất mạng, nhát gõ lại nên thôi :). Em tên Tâm, dân Đà thành, đang làm việc tại miền núi Quảng Nam.Biết diễn đàn phuot.vn cũng khá lâu rồi nhưng sau vụ Sầm Sơn vừa rồi mới biết có hội nhà mình, vào xem thử thấy vui quá trời. Em thì cũng ham đi chơi nhưng điều kiện đi hơi bị khó nên chỉ hay lên mạng để tìm thông tin để nếu có dịp thì ứng dụng. Nhân tiện đang bị "du học" tại Hà Nội, muốn nhờ anh thông tin và hướng dẫn cung Đông Bắc và Tây Bắc sao cho nhanh, đủ và rẻ:)). Dự định lợi dụng việc đi học để đi quanh miền Bắc cho biết chứ một khi đã trở về nhà rồi thì chắc chẳng có dịp để đi.Em đi một mình nên rất cần nhiều thông tin,chi tiết càng tốt:). Cảm ơn anh!

Polyme
21-09-2012, 22:09
@Calien : Cám ơn em đã thông tin về mình. Đang học ở ngoài Bắc thì tranh thủ đi đi, chứ về lại ĐN khó có dịp đi Đông, Tây Bắc lắm. Một số mem PDN cũng đã đi Đông Bắc vào đầu năm ngoái và Tây Bắc cuối năm ngoái. Nói chung là chi phí rất thấp, đi được nhiều nơi nhưng chỉ như cưỡi ngựa xem hoa thôi. Anh cũng chỉ biết đưa hai topic đó cho em tham khảo, hơi dài tí nhưng cũng có cái để mà biết về nơi ăn, chốn ở, giá cả (năm ngoái).

Topic đi Đông Bắc, Tunbo viết đây :

https://www.phuot.vn/threads/15639-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-%C4%90%C3%A0-du-%C4%90%C3%B4ng-B%E1%BA%AFc-(12-16-2-2011)

Đi Tây Bắc thì không làm topic riêng, viết chung vào nhà PDN nên không liền mạch :

https://www.phuot.vn/threads/19843-R%E1%BB%A7-r%C3%AA-t%E1%BB%A5-t%E1%BA%ADp-d%C3%A2n-ph%C6%B0%E1%BB%A3t-%C4%91ang-%E1%BB%9F-%C4%90%C3%A0-N%E1%BA%B5ng-(T%E1%BA%ADp-3)/page162

Jack Daniels
21-09-2012, 22:47
Chú Chuotcondutduoi hoành tráng nhỉ bán Ễnh ương 2 chai mà tậu Bò tận 20 chai, kiểu này anh cũng bán 50D đi mua Canon EOS-1D X ngay và luôn thui. Hôm nào vào Đà Nẽng đọ súng nhá...
Em đặt gạch, khi nào bán anh ới em nha :L

tunbo
21-09-2012, 23:06
Em đặt gạch, khi nào bán anh ới em nha :L

Giờ mới đặt gạch, e đã chậm trễ :))

Dungbuocgiangho
21-09-2012, 23:46
Phải 20 năm rồi mới được ăn một cái đám cưới ở quê nội. Lần đám cưới chú Mười lúc tôi học lớp 3, mới có 10 tuổi, đám cưới chú Út thì cách đây hơn 10 năm mà lúc đó bận đi học ở SG ko về được. Lần này đám cưới của anh họ, tôi và cả gia đình kéo về trước một ngày, giúp don dẹp trang trí nhà cửa, dựng rạp. Sân khấu chính được dựng trên luống rau khoai trước nhà. Cả đoạn đường phía trước được ngăn và che để làm chỗ đãi tiệc. Đám cưới quê thiệt vui! Chẳng giống thành phố cứ kéo nhau ra nhà hàng dự 2 tiếng đồng hồ là xong. Ở quê, dù bây giờ có dịch vụ nấu đám nhưng mình cũng phải làm nhiều lắm. Chuẩn bị bao nhiêu là thứ...rồi trước ngày rước dâu phải làm mâm cơm cúng trình ông bà và tất cả bà con thân thuộc đều về dự. Mâm cơm cúng phải có dĩa đồ xào, ram chả, canh khổ qua, đĩa thịt luộc, gà xé phay và mì quảng gà với rau cải con tự trồng, bắp chuối được hái từ mấy cây chuối trong vườn. Ông bà Nội tôi có đến 10 người con nên con cháu về quá trời đông. Tối hôm qua tổng số người tôi đếm được là 41 người về từ lớn đến nhỏ. Mấy bác mấy chú thì lập sòng đánh phỏm cả đêm, mấy cô mấy thím thì khoe nhau bộ váy áo ngày mai sẽ mặc. Rồi sửa soạn đầu tóc, móng tay, rồi kể chuyện gia đình, chuyện những kỷ niệm ngày xưa. Mấy đứa con nít thì chơi giỡn rồi la khóc um sùm. Ồn ào, tôi ngồi nhìn, lắng nghe và thấy hạnh phúc vô cùng.
Cả nhà ai cũng vui quá nên ngủ muộn, sáng dậy sớm đi rước dâu. Nghe mấy bài nhạc đám cưới trên đường đi tới nhà cô dâu, trên xe nhìn bên đường là cánh đồng lúa mênh mông, những đống rơm rạ, mấy con trâu thong thả ăn cỏ, tôi thấy mình vui lạ. Cô dâu xúng xính bộ áo dài màu đỏ, bẽn lẽn ra chào nhà trai làm mình nhớ lại cái ngày mình đám cưới...
Chiều nay thấy mấy đứa em họ cứ dành nhau chơi game trong Iphone, Ipad, tôi rủ bọn trẻ đi kiếm lá chuối về làm quần áo, trang sức để thi biểu diễn thời trang. Là mấy trò chơi mà hồi nhỏ mỗi lần về quê tôi chơi suốt chứ làm gì có game. Tuổi thơ tôi chỉ mong những ngày hè được về quê tắm mương, chơi mấy trò chơi bán đồ hàng với lá chuối, lá mít, lang thang phơi nắng ngoài đồng mà thấy sung sướng hơn là ở phố thị. Nhìn thấy mấy đứa nhỏ háo hức với mấy tàu lá chuối mà tôi vui.
Hạnh phúc đôi khi chỉ đơn giản là được dự một cái đám cưới ở nhà quê.
Chia sẻ cùng cả nhà niềm vui của em :)

Dungbuocgiangho
22-09-2012, 00:00
Thiệt chứ! Rắn mai gầm, rắn hổ mang làm tới 7 món lận: mật rắn pha rượu xanh lè y như chai si rô bạc hà, tiết rắn pha rượu đỏ y như si rô dâu. Tim thì nuốt sống lúc nó còn đập thình thịch. Chị tưởng tượng vậy cho đỡ ghê. Da rắn lột chiên dòn, chả rắn băm viên chiên, rắn băm xào xả ớt xúc bánh tráng, ram rắn, rắn xé phay trộn rau răm hành tây như thịt gà, cháo rắn nấu đậu xanh.

lehaininh
22-09-2012, 00:48
Chào nhà phượt Đà Nẵng :D.
Xin giới thiệu mình là một thành viên của phượt Hải Phòng, hiện tại sống ở Hà Nội, mình sn 88. Phượt Đà Nẵng có lẽ mình mới chỉ được gặp bác polyme trong sn Phượt tại Sầm Sơn, nhưng mới chỉ gặp thôi cũng chưa được trò chuyện lần nào với bác :">.
Sắp tới mình có một chuyến xuyên Việt từ A Pa Chải đến Cà Mau. Theo lịch trình đã sắp đặt kha khá có lẽ vào trong khoảng 20-25/10 mình sẽ đặt chân đến Đà Nẵng và ở lại thành phố Đà Nẵng 2 đêm. Rất mong có được sự chào đón của nhà mình có được không ạ :D. Chủ yếu là gặp mặt các phượt thủ Đà Nẵng và thứ nữa quan trọng không kém là sự tư vấn chỉ dẫn của mọi người về đường đi lối lại, địa điểm nên đi, nơi ăn chốn ở cho phù hợp với lịch trình :).

Chúc phượt Đà Nẵng mạnh khỏe và có những chuyến đi vui vẻ đáng nhớ. Hi vọng gặp được mọi người tại thành phố Đà Nẵng, anh em kết nghĩa với Hải Phòng quê mình :))

springrain
22-09-2012, 05:34
Thiệt chứ! Rắn mai gầm, rắn hổ mang làm tới 7 món lận: mật rắn pha rượu xanh lè y như chai si rô bạc hà, tiết rắn pha rượu đỏ y như si rô dâu. Tim thì nuốt sống lúc nó còn đập thình thịch. Chị tưởng tượng vậy cho đỡ ghê. Da rắn lột chiên dòn, chả rắn băm viên chiên, rắn băm xào xả ớt xúc bánh tráng, ram rắn, rắn xé phay trộn rau răm hành tây như thịt gà, cháo rắn nấu đậu xanh.

Êu ơi ~~~ đúng là tinh thần dân phượt hả chị :D Món ngon của lạ gì trên đời cũng phải thưởng thức hết. Có 1 thầy của em bảo người VN hình như trên trời có con máy bay, dưới biển có có con tàu thủy là chưa ăn thôi =]]
@Ga: uh em cứ tung đi mà, k cần hỏi chị đâu ;;) 1 là em sẽ được mấy ông bầu phát hiện, bồi dưỡng tài năng, 2 là em sẽ nổi tiếng như cồn (nếu cần chị lập fan page giùm cho) Cái nào cùng hời hết sướng nha :->
Cuối tuần zui zẻ hen mọi người, cả tuần em chỉ chờ đến 2 ngày thứ 7 với chủ nhật :x

Jack Daniels
22-09-2012, 07:15

Gái giang hồ dã man, mới sáng sớm đã đưa cái thực đơn này ra làm anh em ướt hết bàn phím. dislike cho nhớ mà rút kinh nghiệm nhá.

Polyme
22-09-2012, 08:00
Chào nhà phượt Đà Nẵng :D.
Xin giới thiệu mình là một thành viên của phượt Hải Phòng, hiện tại sống ở Hà Nội, mình sn 88. Phượt Đà Nẵng có lẽ mình mới chỉ được gặp bác polyme trong sn Phượt tại Sầm Sơn, nhưng mới chỉ gặp thôi cũng chưa được trò chuyện lần nào với bác :">.
Sắp tới mình có một chuyến xuyên Việt từ A Pa Chải đến Cà Mau. Theo lịch trình đã sắp đặt kha khá có lẽ vào trong khoảng 20-25/10 mình sẽ đặt chân đến Đà Nẵng và ở lại thành phố Đà Nẵng 2 đêm. Rất mong có được sự chào đón của nhà mình có được không ạ :D. Chủ yếu là gặp mặt các phượt thủ Đà Nẵng và thứ nữa quan trọng không kém là sự tư vấn chỉ dẫn của mọi người về đường đi lối lại, địa điểm nên đi, nơi ăn chốn ở cho phù hợp với lịch trình :).

Chúc phượt Đà Nẵng mạnh khỏe và có những chuyến đi vui vẻ đáng nhớ. Hi vọng gặp được mọi người tại thành phố Đà Nẵng, anh em kết nghĩa với Hải Phòng quê mình :))

Cám ơn Lehaininh nhá. Thật tình anh cũng không nhớ em nữa, chỉ biết em ở trong đội PHP thủy thủ, đúng không? Đợt xuyên Việt này cứ alo cho anh trước khi tới Đà Nẵng (số đt anh và các mem ĐN ở trang 1 topic này), nhất định anh và các mem PDN sẽ đón tiếp em chu đáo và chỉ dẫn tận tình. Cho anh gửi lời thăm anh Thuythu, khi nào tầu ảnh cập cảng Sông Thu Đà Nẵng thì nói ảnh điện cho anh nhá.

Có bức hình anh chụp với đội Thuythu PHP ở sinh nhật Sầm Sơn vừa rồi, không biết Lehaininh là người nào trong hình?

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=86100&d=1345477431

chuotcondutduoi1
22-09-2012, 09:39
Chú Chuotcondutduoi hoành tráng nhỉ bán Ễnh ương 2 chai mà tậu Bò tận 20 chai, kiểu này anh cũng bán 50D đi mua Canon EOS-1D X ngay và luôn thui. Hôm nào vào Đà Nẽng đọ súng nhá.

Ok anh, anh mà bán con 50D thì anh bán cho Thitgaxe nhé, nó đang hỏi mua kìa anh có bán ko để nó đưa tiền kìa,phượtdn mua bán nhanh lắm anh ơi

Thitgaxe
22-09-2012, 09:59
Chú Chuotcondutduoi hoành tráng nhỉ bán Ễnh ương 2 chai mà tậu Bò tận 20 chai, kiểu này anh cũng bán 50D đi mua Canon EOS-1D X ngay và luôn thui. Hôm nào vào Đà Nẽng đọ súng nhá.

Ok anh, anh mà bán con 50D thì anh bán cho Thitgaxe nhé, nó đang hỏi mua kìa anh có bán ko để nó đưa tiền kìa,phượtdn mua bán nhanh lắm anh ơi

Quăng bom vãi :( Thật tình là em có súng rồi nên chắc nhường cơ hội lại cho anh Dách :)) Anh Dách nhỉ !

lehaininh
22-09-2012, 10:02
Cám ơn Lehaininh nhá. Thật tình anh cũng không nhớ em nữa, chỉ biết em ở trong đội PHP thủy thủ, đúng không? Đợt xuyên Việt này cứ alo cho anh trước khi tới Đà Nẵng (số đt anh và các mem ĐN ở trang 1 topic này), nhất định anh và các mem PDN sẽ đón tiếp em chu đáo và chỉ dẫn tận tình. Cho anh gửi lời thăm anh Thuythu, khi nào tầu ảnh cập cảng Sông Thu Đà Nẵng thì nói ảnh điện cho anh nhá.

Dạ em cảm ơn anh. Em tính ra là người của cả nhóm thuythu và nhóm phượt Hải Phòng lớn tuổi còn lại anh ạ :D. Off cùng nhóm thuythu nhưng hôm đi Sầm Sơn em ngồi cùng mâm với cả chị Hương Xưa ấy ạ. Nhóm thuythu giờ đang một nửa đi A Pa Chải Ô Quy Hồ còn anh thuythu thì đang trên MCC rồi.
Còn ảnh của em thì đây ạ :">, tất nhiên em đứng ở giữa nhé :D
https://fbcdn-sphotos-c-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/10459_2393484851776_1298390745_n.jpg

chuotcondutduoi1
22-09-2012, 10:03
Sáng nay lại tụ tập cà ghế, và đây là dung nhan mới của nhà phượtdn, bác I-love-bicycle-t đọc cái tên nick mà phải đánh vần từng chữ (nick khó đọc quá)kakakaka, ngồi bên cạnh bác I-love-bicycle-t là bác mát tơ (nhìn ẹp zai phết)
https://i836.photobucket.com/albums/zz288/chuotcondutduoi/trung%20rieng/phuot/IMG_20120922_084604_zps2dc19341.jpg
gởi tặng bác I-love-bicycle-t đây là chiếc xe đạp của chuotcondutduoi sẽ đồng hành cùng với bác trong các chuyến phượt xe độp nhé, kkekekekeke
https://i836.photobucket.com/albums/zz288/chuotcondutduoi/xedap.jpg

Jack Daniels
22-09-2012, 10:09
Chú chuột thử máy đấy hở, chưa rửa chụp chả đẹp được đâu. Chú nhìn thiên lôi tướng quân đấy mà học hỏi. :D
@Xé: Chém vậy thôi chớ ông hê rô đời nào ông ấy gả. :))
@Thằng lạng tư mày dislike gì anh thế?

chuotcondutduoi1
22-09-2012, 10:12
Chú chuột thử máy đấy hở, chưa rửa chụp chả đẹp được đâu. Chú nhìn thiên lôi tướng quân đấy mà học hỏi. :D
A rách lói cái lỳ thía, cái hình đó là em chụp bèng con đt làm phóng sự giống như của bác Polyme đó, chứ súng ống chưa có bọt thì em chưa bắn được đâu

lang tu
22-09-2012, 10:58
anh cứ thích dislike người khác thì thằng em cũng dislike lại thôi :))

calien
22-09-2012, 11:01
https://fbcdn-sphotos-c-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/10459_2393484851776_1298390745_n.jpg[/QUOTE]
He,he...tên này được chụp ảnh chung với hai em xinh nhứt nhì SN phượt tại Sầm Sơn đã quá nên suýt cắn lưỡi chết tươi:)). May mà dừng kịp=))

lehan
22-09-2012, 11:03
Em chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ và phượt khỏe ạ. :)
Em thấy chương trình về quê của chị Dừng bước giang hồ rất hấp dẫn. Tuổi thơ và ký ức luôn là một khoảng trời rất đẹp trong mỗi người. Hôm nào tổ chức chương tình về quê đúc bánh xèo cho em đăng ký một chân Chị nhé!
@ Nguyệt: hôm nào gói quà chuyến Tây Giang Nguyệt ới mình sang phụ một tay nhé! Mình gửi thêm 20 cuốn vở.

Jack Daniels
22-09-2012, 11:07
anh cứ thích dislike người khác thì thằng em cũng dislike lại thôi :))

Lãng nhách vậy thôi hả em? Chú làm anh thất vọng quá (NO)

I-love-bicycle-t
22-09-2012, 11:52
Phải 20 năm rồi mới được ăn một cái đám cưới ở quê nội. Lần đám cưới chú Mười lúc tôi học lớp 3..., đám cưới chú Út thì cách đây hơn 10 năm mà lúc đó bận... ko về được.
Lần này đám cưới của anh họ, tôi và cả gia đình kéo về trước một ngày, giúp dọn dẹp trang trí nhà cửa, dựng rạp... Sân khấu chính được dựng trên luống rau khoai trước nhà...Ông bà Nội tôi có đến 10 người con nên con cháu về quá trời đông... Mấy bác mấy chú thì lập sòng đánh phỏm cả đêm, mấy cô mấy thím thì khoe nhau bộ váy áo ngày mai sẽ mặc. Rồi sửa soạn đầu tóc, móng tay, rồi kể chuyện gia đình, chuyện những kỷ niệm ngày xưa. Mấy đứa con nít thì chơi giỡn rồi la khóc um sùm. Ồn ào, tôi ngồi nhìn, lắng nghe và thấy hạnh phúc vô cùng.
Cả nhà ai cũng vui quá nên ngủ muộn, sáng dậy sớm đi rước dâu. Nghe mấy bài nhạc đám cưới trên đường đi tới nhà cô dâu, trên xe nhìn bên đường là cánh đồng lúa mênh mông, những đống rơm rạ, mấy con trâu thong thả ăn cỏ, tôi thấy mình vui lạ. Cô dâu xúng xính bộ áo dài màu đỏ, bẽn lẽn ra chào nhà trai làm mình nhớ lại cái ngày mình đám cưới...
Chiều nay... tôi rủ bọn trẻ đi kiếm lá chuối về làm quần áo, trang sức để thi ... Là mấy trò chơi mà hồi nhỏ mỗi lần về quê tôi chơi suốt ... Tuổi thơ tôi chỉ mong những ngày hè được về quê tắm mương, chơi mấy trò chơi bán đồ hàng với lá chuối, lá mít, lang thang phơi nắng ngoài đồng mà thấy sung sướng ... Nhìn thấy mấy đứa nhỏ háo hức với mấy tàu lá chuối mà tôi vui.
Hạnh phúc đôi khi chỉ đơn giản là được dự một cái đám cưới ở nhà quê.
:)
Woa hay quá xá hay bác Dungbuocgiangho ơi.
Thật không ngờ , không ngờ ...
Mình xin có đôi lời về đoạn văn quá hay của bạn nhen .
Đoạn văn trên cho ta cảm nhận được t/g (tác giả) mến cảnh quê biết bao.
Chữ nào cũng mang một ít hồn quê bàng bạc sau cảnh vật miền quê.
T/g còn mang nặng tình quê trong lòng nhiều lắm lắm.
Đâu đó,lãng đãng trong đoạn văn,cái ao ước về thú điền viên, muốn sống cuộc sống thong dong của một chủ trại của T/g.
T/g quá yêu cảnh quê, cuộc sống miền quê mà t/g đã có nhiều kỹ niệm đẹp khi còn là cô bé lên năm lên mười,nên tác giả đã bỏ công vẽ ra một bức tranh đồng quê để chúng ta thưởng thức và cũng để t/g thổ lộ tình yêu cuộc sống miền quê của t/g lên trang viết.
Bức tranh đồng quê này của t/g làm tôi nhớ tới hai câu thơ (không nhớ của ai)gợi tả không khí thu ở quê:

"Hoa mướp rụng từng đóa vàng rải rác.
Lũ chuồn chuồng nhớ nắng ngẩn ngơ bay."

Chỉ với hoa mướp rụng và chuồn chuồn bay trong mùa thu miền quê, mà các bạn đã phải hình dung ra một bức tranh tuyệt đẹp khác.
Cảm ơn bạn Dungbuocgiangho nhiều nhiều nhen(đã cho mình thưởng thức bức tranh đẹp này).
Mượn ý của bạn:
" Hạnh phúc đôi khi chỉ đơn giản là được sống ở nhà quê và được hít thở không khí miền quê."
Có lẽ đây cũng là 1 trong những tôn chỉ của Phuot phải không các bạn?
Mình cũng khá lâu rồi mới đọc được một đoạn văn hay (Đủ để mình vui cả ngày Hi...hi...hi) nên lan man một tí.
Thân chào
Ps: Hình như hai câu thơ trên là của thi sĩ Anh Thơ.Ai biết xin nói hộ.Thanks.

Dungbuocgiangho
22-09-2012, 13:04
Woa hay quá xá hay bác Dungbuocgiangho ơi.
Thật không ngờ , không ngờ ...
Mình xin có đôi lời về đoạn văn quá hay của bạn nhen .
Đoạn văn trên cho ta cảm nhận được t/g (tác giả) mến cảnh quê biết bao.
Chữ nào cũng mang một ít hồn quê bàng bạc sau cảnh vật miền quê.
T/g còn mang nặng tình quê trong lòng nhiều lắm lắm.
Đâu đó,lãng đãng trong đoạn văn,cái ao ước về thú điền viên, muốn sống cuộc sống thong dong của một chủ trại của T/g.
T/g quá yêu cảnh quê, cuộc sống miền quê mà t/g đã có nhiều kỷ niệm đẹp khi còn là cô bé lên năm lên mười,nên tác giả đã bỏ công vẽ ra một bức tranh đồng quê để chúng ta thưởng thức và cũng để t/g thổ lộ tình yêu cuộc sống miền quê của t/g lên trang viết.
Bức tranh đồng quê này của t/g làm tôi nhớ tới hai câu thơ (không nhớ của ai)gợi tả không khí thu ở quê:

"Hoa mướp rụng từng đóa vàng rải rác.
Lũ chuồn chuồn nhớ nắng ngẩn ngơ bay."

Chỉ với hoa mướp rụng và chuồn chuồn bay trong mùa thu miền quê, mà các bạn đã phải hình dung ra một bức tranh tuyệt đẹp khác.
Cảm ơn bạn Dungbuocgiangho nhiều nhiều nhen(đã cho mình thưởng thức bức tranh đẹp này).
Mượn ý của bạn:
" Hạnh phúc đôi khi chỉ đơn giản là được sống ở nhà quê và được hít thở không khí miền quê."
Có lẽ đây cũng là 1 trong những tôn chỉ của Phuot phải không các bạn?
Mình cũng khá lâu rồi mới đọc được một đoạn văn hay (Đủ để mình vui cả ngày Hi...hi...hi) nên lan man một tí.
Thân chào
Ps: Hình như hai câu thơ trên là của thi sĩ Anh Thơ.Ai biết xin nói hộ.Thanks.
Ui trời, bác Bicycle còn phân tích cả bài chia sẻ của em nữa chứ! Cảm ơn bác vì đã hiểu được tâm tư của nhà em...một cách chính xác luôn.
@ Cả nhà: chiều nay bác nào rảnh phi xe về Điện Dương chỗ em đang cất lều thăm cái lều đang xây dở dang của em chơi nhé!

yzuzuf5
22-09-2012, 13:19
đọc bài của chị dungbuocgiangho tự nhiên nhớ tuổi thơ quá chị ơi :(

Polyme
22-09-2012, 13:30
Sáng nay lại tụ tập cà ghế, và đây là dung nhan mới của nhà phượtdn, bác I-love-bicycle-t đọc cái tên nick mà phải đánh vần từng chữ (nick khó đọc quá)kakakaka, ngồi bên cạnh bác I-love-bicycle-t là bác mát tơ (nhìn ẹp zai phết)
https://i836.photobucket.com/albums/zz288/chuotcondutduoi/trung%20rieng/phuot/IMG_20120922_084604_zps2dc19341.jpg

Thế là biết dung nhan của bác Bicycle rồi nhá. Bác có quả đầu thật ấn tượng. Cho hỏi tí nhá, bác có phải là giáo viên môn văn không vậy? :)) Bác hay bình thơ, văn của mây mem post lên, rất hay nhá. Kiểu này phượt ĐN trở thành trại sáng tác thơ, văn mất thôi, ke ke! Cũng thật là thú vị.

@Lehaininh : Em bên trái là Judy thành viên PHP cũng là mem nhà PDN đấy, còn em bên phải thì ai cũng biết roài, em Narpop.

https://fbcdn-sphotos-c-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/10459_2393484851776_1298390745_n.jpg

KURAKURA
22-09-2012, 13:38
Dạ em cảm ơn anh. Em tính ra là người của cả nhóm thuythu và nhóm phượt Hải Phòng lớn tuổi còn lại anh ạ :D. Off cùng nhóm thuythu nhưng hôm đi Sầm Sơn em ngồi cùng mâm với cả chị Hương Xưa ấy ạ.
Còn ảnh của em thì đây ạ :">, tất nhiên em đứng ở giữa nhé :D

A, mình nhớ ra bạn này rồi.;) Cơ mà xuyên việt 1 mình hay có thêm ôm hả bạn? PĐN sẽ nghênh tiếp bạn bằng 1 chầu bia cọp. Nhớ giữ sức trên đường đi nhé vì vô tới ĐN dễ bị say lắm. Say cảnh say tình say ...bất thình lình!!!! ( Nói chung là sẽ bất ngờ hơn vụ Sn vừa rồi! )

Anh Pô: Xin giới thiệu thêm với anh là: anh Ca lien (calien) dễ thương, nói thì ngọt ngư đường, gặp rồi cứ vấn vương. Cụ tỷ anh phải làm (beer)1 chầu con cọp thì sẽ thấy vậy ngay. ^___^

Chị Giangho ơi khi nào thì mình làm vụ bánh xèo hả chị? Ôi!!! Cứ nhắc đến là ướt hết ...đủ thứ.

Polyme
22-09-2012, 13:40
.....Em thấy chương trình về quê của chị Dừng bước giang hồ rất hấp dẫn. Tuổi thơ và ký ức luôn là một khoảng trời rất đẹp trong mỗi người. Hôm nào tổ chức chương tình về quê đúc bánh xèo cho em đăng ký một chân Chị nhé!

@ Cả nhà: chiều nay bác nào rảnh phi xe về Điện Dương chỗ em đang cất lều thăm cái lều đang xây dở dang của em chơi nhé!

@All :Anh nhất trí chiều nay phi về Điện Dương nhà Gái Giang hồ đang xây để...đập phá nhá. Lehan, I-love-bicycle có đi không nào?

Đúng 16h chiều nay tập trung trước cổng trường Đại Học Kinh Tế rồi kéo nhau. Giang hồ xem khoảng bao nhiêu mem rồi chuẩn bị mồi, nước cho vừa, trên tinh thần là...campuchia. Giang hồ cứ ứng ra trước đi nhá

1. Polyme
2...........
3..........

I-love-bicycle-t
22-09-2012, 13:52
[QUOTE=Polyme;711979]Thế là biết dung nhan của bác Bicycle rồi nhá. Bác có quả đầu thật ấn tượng. Cho hỏi tí nhá, bác có phải là giáo viên môn văn không vậy? :)) Bác hay bình thơ, văn của mây mem post lên, rất hay nhá. Kiểu này phượt ĐN trở thành trại sáng tác thơ, văn mất thôi, ke ke! Cũng thật là thú vị.

Chào bác Polyme.
Mình là dân kỹ thuật bác ạ .
Chỉ một tý lan man vậy thôi bác à.
" Bác hay bình thơ, văn của mây mem post lên, rất hay nhá"
Bác khen quá lời rồi ,hay là do bác Dungbuocgiangho viết hay quá làm mình cũng bồi hồi trở về tuổi thơ và ký ức
miền quê mà "đu" theo bác ấy thôi.
thanks bác đã khen.
Thân chào.See you soon.

I-love-bicycle-t
22-09-2012, 14:00
@All :Anh nhất trí chiều nay phi về Điện Dương nhà Gái Giang hồ đang xây để...đập phá nhá. Lehan, I-love-bicycle có đi không nào?

Đúng 16h chiều nay tập trung trước cổng trường Đại Học Kinh Tế rồi kéo nhau. Giang hồ xem khoảng bao nhiêu mem rồi chuẩn bị mồi, nước cho vừa, trên tinh thần là...campuchia. Giang hồ cứ ứng ra trước đi nhá

1. Polyme
2...........
3..........
Oái !!!
Mình khoái lắm bác Polyme ơi.Nhưng sorry bác vì mình đã hẹn trước cả tuần cái "tân gia" của chiến hữu rồi.
Hẹn bác dịp khác bác nhen.Ui tiếc quá!!!!
Thanks bác rủ rê.
Chào bác nhen

lehaininh
22-09-2012, 14:16
A, mình nhớ ra bạn này rồi.;) Cơ mà xuyên việt 1 mình hay có thêm ôm hả bạn? PĐN sẽ nghênh tiếp bạn bằng 1 chầu bia cọp. Nhớ giữ sức trên đường đi nhé vì vô tới ĐN dễ bị say lắm. Say cảnh say tình say ...bất thình lình!!!! ( Nói chung là sẽ bất ngờ hơn vụ Sn vừa rồi! )

Ơ thế PĐN không phải có mỗi anh Polyme ra SS đợt vừa rồi à :D.
Mình đi chính xác là một người một ngựa đấy :)), cũng có vài ôm đặt vấn đề nhưng thôi mình cho ở nhà, đi một mình tại vì mình trên đường chắc ở nhờ nhiều lắm thêm nữ nữa e là khó :)). Vấn đề bia bọt mình không được mạnh lắm nhưng được PĐN quan tâm thì cũng sẽ cố hết sức nhận ạ :D.

Polyme
22-09-2012, 14:23
@Lehaininh : PDN ở Đà Nẵng ra Sầm Sơn là ba mem này đây : Anh, Kurakura (mem nữ trong hình) và Electron. Còn lại là mem PDN ở các nơi khác.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=86175&d=1345519021

lehan
22-09-2012, 14:53
Thanks bác Polime, em đăng ký số 3. Tiện thể em vác theo 1 thùng con cọp để xin bác cộp cho cái dấu chứng nhận mem nhà PĐN luôn ạ!

Polyme
22-09-2012, 15:15
Thanks bác Polime, em đăng ký số 3. Tiện thể em vác theo 1 thùng con cọp để xin bác cộp cho cái dấu chứng nhận mem nhà PĐN luôn ạ!

Cám ơn em nhiều. Anh đùa vậy thôi, chưa ai ra mắt PDN bằng thùng con cọp cả. Đúng 4h em có mặt ở ĐH Kinh tế nhá, không phải mang gì cả.

calien
22-09-2012, 15:26
Ơ thế PĐN không phải có mỗi anh Polyme ra SS đợt vừa rồi à :D.
Mình đi chính xác là một người một ngựa đấy :)), cũng có vài ôm đặt vấn đề nhưng thôi mình cho ở nhà, đi một mình tại vì mình trên đường chắc ở nhờ nhiều lắm thêm nữ nữa e là khó :)). Vấn đề bia bọt mình không được mạnh lắm nhưng được PĐN quan tâm thì cũng sẽ cố hết sức nhận ạ :D.
Trời ! Có người bu theo mà cho ở nhà? Đi đến đâu cũng sẽ bị nói: sao phí thế? hoặc hơi bị lạ? Giống như mình đã từng bị:D.
Còn một người ở Đà Nẵng hoạt động "bí mật" ở Sầm Sơn là tui nữa nè:))
Còn ảnh ở Sầm Sơn có trong máy của anh Po nhưng do vấn đề "bí mật" nên ảnh giấu mất rồi=))
@ anh Po: Giỡn chút cho vui, anh đừng la em nghe! Em có hình trong máy anh thiệt đó. Mà sao em không up hình lên được nữa anh Po ơi?? Giúp em với!

ThiMau_love_lead
22-09-2012, 18:33

1. Polyme
2...........
3..........

lúc e hay tin thì đã trễ giờ mất rùi, thiệt là đáng tiếc ghê, hic....

herovdc
22-09-2012, 20:33

Anh đang muốn nâng cấp nên đang định gả em 50D đi đây. Giá thị trường là 14 - 15 chai. Anh gả bồ nhí 12 chai nhé. Chú nào máu báo anh ship hàng liền...

morningrise
22-09-2012, 21:35
Chém gió thuộc loại bất kinh
Súng ống lũ lượt khoe hàng cứ gọi là (kinh)
Bài đấy quen loại nhà mình
Em or anh cứ gọi thùng thình cả đám.....èo linh tinh
Giang thì....lâu lâu hay là rập rình
Có chăng hay chớ chứ hổng dám kêu
Anh hào cả mớ hơn tôm
Hết Tun, đến Xé lại thêm bác Pò( Po)
Lãng tử cũng đòi xon xen
Dăm câu ba chữ bà con cũng lò(lo)
Lâu lâu xoẹt một chữ nho
Mồm chữ A mắt chữ O gọi là
Bái phục cái hội nhà mình
Biết chém dã thế cứ yêu như thường( tình)

Dungbuocgiangho
22-09-2012, 23:10
Chiều nay hứng chí rủ rê
Anh em Đà Phượt kéo về nhà em
Anh Po rủ được mấy mem
Quangcung, Mai Cá lại thêm Lê Hần(Lê Hân-lehan)
Bất ngờ xuất hiện "ông thần"
Cũng là mem mới"giáng trần" (lần) đầu tiên
Quả đầu không tóc mới duyên
Già hơn Pô lão một niên (năm) tuổi đời
I-love-bicycle tên chàng
Pô lão mất chức già làng từ đây
(còn tiếp)

Thitgaxe
22-09-2012, 23:25
Chém gió thuộc loại bất kinh
Súng ống lũ lượt khoe hàng cứ gọi là (kinh)
Bài đấy quen loại nhà mình
Em or anh cứ gọi thùng thình cả đám.....èo linh tinh
Giang thì....lâu lâu hay là rập rình
Có chăng hay chớ chứ hổng dám kêu
Anh hào cả mớ hơn tôm
Hết Tun, đến Xé lại thêm bác Pò( Po)
Lãng tử cũng đòi xon xen
Dăm câu ba chữ bà con cũng lò(lo)
Lâu lâu xoẹt một chữ nho
Mồm chữ A mắt chữ O gọi là
Bái phục cái hội nhà mình
Biết chém dã thế cứ yêu như thường( tình)

Đêm khuya nhà mình đang yên tĩnh
Cô giáo ở đâu bất thình lình
Văn thơ cứ gọi là lai láng
Vào đây chém nốt để sang trang
Thêm ông Lạng tư đang ảo tưởng
Về một kế hoạch phượt trong tương (lai)
Địa điểm đóng quân....Đường Bạch Đằng
Thêm 1 dãy ken....sắp ngay thẳng
Tập trung đông hết....nhà Bác Pô
Quay lại nhậu kiểu....ăn ở lỗ =))
Nhậu xong ta sang cầu Thuận Phước
Chỉ cần vài bước...thế là qua
Phượt tàu ra biển...đến Hoàng sa
Và rồi bị bán sang Trung Quốc
=)) Và rồi như thế đời em tiêu =))

@Lãng tử : Tao định viết thêm rồi mà mày tưởng tượng ảo quá nên tao cho kết thúc có hậu là bị bán sang Trung Quốc luôn =))

lang tu
22-09-2012, 23:37
Đêm khuya nhà mình đang yên tĩnh
Cô giáo ở đâu bất thình lình
Văn thơ cứ gọi là lai láng
Vào đây chém nốt để sang trang
Thêm ông Lạng tư đang ảo tưởng
Về một kế hoạch phượt trong tương (lai)
Địa điểm đóng quân....Đường Bạch Đằng
Thêm 1 dãy ken....sắp ngay thẳng
Tập trung đông hết....nhà Bác Pô
Quay lại nhậu kiểu....ăn ở lỗ =))
Nhậu xong ta sang cầu Thuận Phước
Chỉ cần vài bước...thế là qua
Phượt tàu ra biển...đến Hoàng sa
Và rồi bị bán sang Trung Quốc
=)) Và rồi như thế đời em tiêu =))

@Lãng tử : Tao định viết thêm rồi mà mày tưởng tượng ảo quá nên tao cho kết thúc có hậu là bị bán sang Trung Quốc luôn =))
đek cái thằng lại làm thơ
bố đã bảo rồi,đừng mơ cơ mà.
off iết phượt phiết thế thôi
tương lai là thế chịu thôi con ah.

ThiMau_love_lead
22-09-2012, 23:46
Chiều nay hứng chí rủ rê
Anh Po rủ được mấy mem
I-love-bicycle tên chàng
(còn tiếp)

Chiều nay bạn hữu ghé nhà
Rủ rê chè chén ê à quýt ken
Ai ngờ một kẻ đi ma( đám ma)
Bỏ mặc cả nhà cả lũ bể sâu
Vừa hay bác cả già làng
Rủ nhau đến gái giang hồ, nàng chơi
Háo hức quần áo lụa là
Quanh đi quẩn lại, chết tiêu quá giờ
Chẳng lẽ tiễn khách bạn hiền
Mi ơi về nhé, ta đi phượt Đà
Thế là thất hẹn hai lần
Làm cho bạn Xé bực mình
Pi em(PM) giận dỗi Màu mình chém thôi.
Bây giờ có nói cũng rồi
Thanh minh cho lắm cũng oan Thị Mầu
Bây giờ e quyết tâm rầu
Bữa sau không hẹn đùng đùng xuất cung
Xuất cung thì sẽ xung quất
Mấy sư mấy sải cứ ngồi chờ em.
Màu đây có lẳng có lơ
Nhưng không chém gió không không bao giờ
Đã chém thì giống Ngộ Không
Thổi phù một cái sư ông không còn (tóc đó).
Cuộc hẹn cu phỉ cu phi
Vì (hẹn)bảy giờ, nhiệm vụ bất khả thi
Bình minh Màu lúc mười giờ
Các bác uống nước đánh cờ chờ (em) không???

tunbo
22-09-2012, 23:49
@ Lạng tư : Đà Nẵng 2050 mới bằng Saigon 201x? Làm gì mà phát triển chậm thế?

lang tu
22-09-2012, 23:53
@ Lạng tư : Đà Nẵng 2050 mới bằng Saigon 201x? Làm gì mà phát triển chậm thế?

chủ yếu là cái hình ảnh mấy bô lão đi off thôi anh,chứ mấy cái đó bình thường mà :))

Dungbuocgiangho
22-09-2012, 23:55
Ôi, em ko dám chém thơ nữa. Đọc ( ko biết có phải là thơ ko) mà nhức đầu quá! Đi ngủ đã!

Thitgaxe
22-09-2012, 23:58
Chiều nay hứng chí rủ rê
Anh Po rủ được mấy mem
I-love-bicycle tên chàng
(còn tiếp)

Ôi xời thật là chán chê
Chiều nay bố rủ về nhà chị Châu
Vừa nghe là thấy bể đầu
Chiều con có hẹn...thôi thì lần sau
Bây giờ con biết thêm đau
Có thêm Bác Tín lần đầu tham gia
Mem mới,mem cũ nhà ta
Chiều nay chắc cũng "phong ba" một trời
Ảnh ọt post gấp người ơi
Để em còn biết....tơi bời ra sao
Bây giờ trăng đã lên cao
Nhanh nhanh kẻo lỡ...Gà vào chuồng đây :D

tunbo
23-09-2012, 00:01
chủ yếu là cái hình ảnh mấy bô lão đi off thôi anh,chứ mấy cái đó bình thường mà :))

Gỡ bỏ giúp tấm thứ 4 ở post số 2813 đi nhé

tunbo
23-09-2012, 00:03
...
Bây giờ trăng đã lên cao
Nhanh nhanh kẻo lỡ...Gà vào chuồng đây :D

Há há, chém này :

Vào chuồng thì biến vào đi
Nửa đêm còn "cục-tác" gì nữa em?

:LL:LL

Thitgaxe
23-09-2012, 00:06
Há há, chém này :

Vào chuồng thì biến vào đi
Nửa đêm còn "cục-tác" gì nữa em?

Đang định là ngóng chờ xem
Bà châu có post hình nào hay không :D
Ngó bộ cái kiểu thôi xong
Bà Châu say quá chắc dong lên giường

tunbo
23-09-2012, 00:29
Tối thứ bảy, mùa thu
Nhà Phượt Đà im ắng
Buổi tối cứ dần trôi
Kiếm không ra ai đặng

Bỗng từ ở Tây Giang
Cô giáo người xứ Quảng
Vác đại đao nhảy vào
Gió nổi lên loảng xoảng

Cô giáo vác đại đao
Vào "chém" vung tứ phía
Từ ông Pô xì tin
Cho tới thằng Gà Xé

:)):))

Cô giáo vừa lui ra
Kậu Lạngtư phóng vào
Đem tương lai Đà Phượt
Phóng tác ra ào ào

Rồi lại một lát sau
Gái gianghồ xuất hiện
Mới nhậu với mấy mem
Lên mần thơ kể chiện

Nghe nói ông Pô lão
Mới mất chức già làng
Kiểu ni đang sợ thật
Ổng sẽ "chém" kinh hoàng

Gái gianghồ giải lao
Thị Màu lò dò tới
Phang một bài thật dài
Dọa sãi, sư phơi phới

=))=))

Gá Xé "chém" Lạngtư
Rủa : "bán sang Trung Quốc"
Lạngtư nóng máu lên
Bèn vứt dao, tung cước

=))

Gái gianghồ nghỉ mệt
Quay lại, thấy choáng luôn
Bèn một mình tự hỏi
Giờ chém tiếp hay ... chuồn?

Chập tối thì hiu hắt
Nửa đêm thì rầm rầm
Mai mình còn cày cuốc
Nên giờ phải đi nằm

Thitgaxe
23-09-2012, 00:39
Chiều nay bạn hữu ghé nhà
Rủ rê chè chén ê à quýt ken
Ai ngờ một kẻ đi ma( đám ma)
Bỏ mặc cả nhà cả lũ bể sâu
Vừa hay bác cả già làng
Rủ nhau đến gái giang hồ, nàng chơi
Háo hức quần áo lụa là
Quanh đi quẩn lại, chết tiêu quá giờ
Chẳng lẽ tiễn khách bạn hiền
Mi ơi về nhé, ta đi phượt Đà
Thế là thất hẹn hai lần
Làm cho bạn Xé bực mình
Pi em(PM) giận dỗi Màu mình chém thôi.
Bây giờ có nói cũng rồi
Thanh minh cho lắm cũng oan Thị Mầu
Bây giờ e quyết tâm rầu
Bữa sau không hẹn đùng đùng xuất cung
Xuất cung thì sẽ xung quất
Mấy sư mấy sải cứ ngồi chờ em.
Màu đây có lẳng có lơ
Nhưng không chém gió không không bao giờ
Đã chém thì giống Ngộ Không
Thổi phù một cái sư ông không còn (tóc đó).
Cuộc hẹn cu phỉ cu phi
Vì (hẹn)bảy giờ, nhiệm vụ bất khả thi
Bình minh Màu lúc mười giờ
Các bác uống nước đánh cờ chờ (em) không???

Bạn ơi ! đừng quan trọng chuyện đó
Chuyện hẹn hò ai biết được đâu
Nếu không ngại cứ đến gặp nhau
8 vài câu coi như kết bạn
Về cái chuyện để lỡ thời gian
Chắc là do : ở ngoài ý muốn
Còn lỡ nhiều : Chắc là nói suôn
Mình nói thế xin bạn đừng buồn
Sáng mai rãnh thì bạn ghé qua
Tầm giờ đó chắc còn la cà
Nhưng mà nhớ gọi trước đó nha
Bởi đôi khi mình đi chợ mất
Số thì bạn chắc có trong tay ?
Lật trang 1 nó lòi ra ngay
Thôi bây giờ mình phải ngủ đây
Nếu có duyên ngày mai gặp mặt :)

canon600d
23-09-2012, 00:44
Đang định là ngóng chờ xem
Bà châu có post hình nào hay không :D
Ngó bộ cái kiểu thôi xong
Bà Châu say quá chắc dong lên giường

Lên giường nào có được yên
Chàng phiêu thủ thỉ em chiều anh nghe :D
Súng ống đạn dược lên nòng
Lẽ nào anh lại úp mông ngủ vùi :D
..........

yzuzuf5
23-09-2012, 00:55
văn thơ lai láng quá =))

Polyme
23-09-2012, 07:02
Kinh! Nhà mình dạo này thơ phú ghê quá, phát huy nhá.

Hôm qua về tới nhà hơn 10h anh đinh pót hình nhưng tây quá, nhìn bàn phím với màn hình thấy lung tung cả, thế là làm một giấc tới giờ này đây. Ai dè tối qua quân ta lên chém gió ác quá, tiếc!

Chiều qua Gái giang hồ tự nhiên rủ rê về nhà đang xây ở Điện Dương, anh liền hô hào các mem, tưởng có nhõn mình anh thế mà cũng được 5 mạng này đây. Đặc biệt lần đầu tiên gặp em Lehan và bác Bicycle, thật là vui. Bác Bicycle bây giờ là trưởng bản nhà ta nhé vì giừ hưn anh những một niên đó :)).

Cũng xì tin chả kém nhể, he he! Trên đường vào nhà Gái giang hồ đây, Quangcung, Ca_cham_chi, Lehan và bác Bicycle

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88120&d=1348357277

Cảnh làng quê Điện Dương thật yên bình

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88121&d=1348357277

Túp lều hạnh phúc của nhà Giang hồ đây. Anh em chuẩn bị vào đập phá nhá, khoảng tháng nữa thì xong

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88122&d=1348357277

Gái giang hồ đang đi chợ mua mồi, còn Phieubatgiangho ra nghênh tiếp

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88123&d=1348357277

Polyme
23-09-2012, 07:12
Gái giang hồ thật là chu đáo, chơi luôn bộ chén, dĩa bát mới và cả tấm bạt mới tinh nữa. Nhậu thôi

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88124&d=1348357277

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88126&d=1348357436

Nhậu dư lày mới sướng nhá, cứ gọi là trần trùng trục, mát ơi là mát, phê như con tê tê...Mấy mem nữ định bắt chước cởi áo cho mát, anh khuyên mãi mới không cởi, he he!!! :))

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88128&d=1348357436

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88129&d=1348357590

Xin cám ơn vợ chồng Giang hồ đã cho anh em một buổi tối thật vui vẻ, tràn đầy tình cảm anh em phượt (tuần sau cứ thế nhá =)))

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88127&d=1348357436

I-love-bicycle-t
23-09-2012, 08:23
Chào các bạn.
Lần đầu tiên mình off với PDN đồng thời ra mắt anh em phuoters, vui ơi là vui.
Một trưởng PDN kế chuyện phuot duyên dáng
thêm hai vợ chồng giang hồ quá nhiệt tình chu đáo.
Em Lehan cũng là mem mới bị Mr Po,MR Quangcung
chém gió hiu hiu nhẹ nhẹ (nương tình người mới) nhưng Lehan vẩn bị ngất ngây con gà tây (bị gió)
nhìn vui lắm.
Mình cảm ơn bác trưởng PDN,hai vợ chồng Giangho và các bạn mình có một buổi tối vui vẻ 8 chuyện Phuot.
Thân chào.
Ps: Nhìn hình 4 lão phượt nhà ta cứ như là đồng đội Lý Đức chuẩn bị đi thi thể hình (Lý Đức là người...chụp hình)

electron
23-09-2012, 08:34
Em hoa cả mắt, cứ tưởng lạc vào 4r chuyên thơ. Lật ra sau thì tưởng bìa của tạp chí thể hình.
Công nhận phượt lão nhà mình ai cũng rất men và rất lỳ => menly

ThiMau_love_lead
23-09-2012, 13:19
Trưa nay chủ nhật thiệt vắng
Cả nhà yên ắng đi đâu hết rầu
Phượt Đà Nẽng ọp hết đâu
Màu em với gái giang hồ ngẩn ngơ...
Lần đầu mới thấy 4R vắng thế này....

lang tu
23-09-2012, 17:32
Lên giường nào có được yên
Chàng phiêu thủ thỉ em chiều anh nghe :D
Súng ống đạn dược lên nòng
Lẽ nào anh lại úp mông ngủ vùi :D
..........
ôi vãi cả thơ, này thì like like like ...............like like like ........................like like like ...............like like like ....................like like like =))=))(NT)=))

shogun
23-09-2012, 21:53
Hix, Em lọ mọ lặng lội đi coi F1 nào ngờ đến nơi lại không mua vé được, ức éo chịu được đành đứng ngoài nghe tiến xe mà muốn điên lên. Có Pác nào biết giúp em cái vé với em hứa đa tạ bằng cả tấm thân già =))=))=))

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88175&d=1348411673

Lơ ngơ nghe tiếng gào thét của F1 một hồi đành ra bắn con Merlion này cho đở ghét vậy :LL:LL

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88176&d=1348411673

piaf
24-09-2012, 10:47
Mọi người có biết Đà Nẵng mình có chỗ nào bán áo lá cờ ko nhỉ? :(

Với túi ngủ nữa, có chỗ nào cho thuê túi ngủ ko ạ? :(

Em leo Fan tháng 11, tím mấy cái đồ cần đem thoe mà khó quá :(

Polyme
24-09-2012, 10:49
Lão Sọc gân đi Sing bao giờ thì về thế? Chiều mai có kịp về dự đám cưới em Mí Rê Đồ không?

Cố gắng trèo rào, trèo tường vào mà coi F1, chả mấy khi đúng dịp như vậy. Lâu lâu mới thấy con Cà nồng phát huy tác dụng, dưng mà được có mỗi tấm dưới còn ngó được, ke ke! =)) =)), đổi *** nó qua Ni cồng cho rồi :))

Thitgaxe
24-09-2012, 10:51
Mọi người có biết Đà Nẵng mình có chỗ nào bán áo lá cờ ko nhỉ? :(

Với túi ngủ nữa, có chỗ nào cho thuê túi ngủ ko ạ? :(

Em leo Fan tháng 11, tím mấy cái đồ cần đem thoe mà khó quá :(

0905 21 01 88 <= Gặp Hiếu Nhóc ! nói Gà Xé giới thiệu nhé bạn ! Bạn ý biết nhiều về thể loại đó lắm,luôn tiên bạn hỏi mua găng tay,giáp,hoặc đồ phượt thì nhờ Hiếu Nhóc tư vấn nhé,đừng post thêm bài nữa lên đây mà bị quăng đá ráng chịu nghe ^^

master125
24-09-2012, 11:37
0905 21 01 88 <= Gặp Hiếu Nhóc ! nói Gà Xé giới thiệu nhé bạn ! Bạn ý biết nhiều về thể loại đó lắm,luôn tiên bạn hỏi mua găng tay,giáp,hoặc đồ phượt thì nhờ Hiếu Nhóc tư vấn nhé,đừng post thêm bài nữa lên đây mà bị quăng đá ráng chịu nghe ^^

Bữa nay Xé khó ở rồi! Bạn í không biết mới hỏi, ai rảnh trả lời dùm, Xé đừng hù anh em nhé!
@ all: Mấy bữa nay mình thấy hơi bị bội thực thơ rồi nhé, nên mình có 1 kiến nghị này, nếu mọi ngừơi đồng ý thì like, nếu không đồng ý thì dislike thoải mái nhé:
* Nói về thơ thì để cho Bác Tunbo làm nhá (các bác khác lâu lâu vào thêm vài dòng cho có gia vị tí thôi, chơi luôn cả chục trang thế này đúng là...vãi).

mpt4cus
24-09-2012, 12:15
Hix, Em lọ mọ lặng lội đi coi F1 nào ngờ đến nơi lại không mua vé được, ức éo chịu được đành đứng ngoài nghe tiến xe mà muốn điên lên. Có Pác nào biết giúp em cái vé với em hứa đa tạ bằng cả tấm thân già =))=))=))

Lơ ngơ nghe tiếng gào thét của F1 một hồi đành ra bắn con Merlion này cho đở ghét vậy :LL:LL

Khổ thân anh Sọc gân,đã cất công lọ mọ qua tận Sin mà chả được vào :)) Cái này anh phải book hoặc nhờ người mua giúp trước chứ.F1 là niềm hâm mộ của nhiều người mà.
Thôi còn F1 ở Sepang vào tháng 3/2013 nữa đó,anh ráng thu xếp rồi làm lại chuyến nữa cho đỡ ghiền :p Với lại đua ở Sepang là ban ngày,nên cơ hội chụp ảnh là nhiều hơn.

Dungbuocgiangho
24-09-2012, 13:10
Quay về vụ Tây Giang, bạn nào đăng ký tham dự hoặc ủng hộ tiền vui lòng đăng ký gấp và đóng tiền gấp. Ngày mai là hạn chót rồi đó. Tối nay 7h sẽ đóng gói đồ ở nhà Nguyệt 113/1 Nguyễn Du. Bạn nữ nào rảnh thì ghé giúp một tay nhé. Thanks.

KURAKURA
24-09-2012, 14:59
[CENTER]Hix, Em lọ mọ lặng lội đi coi F1 nào ngờ đến nơi lại không mua vé được, ức éo chịu được đành đứng ngoài nghe tiến xe mà muốn điên lên. Có Pác nào biết giúp em cái vé với em hứa đa tạ bằng cả tấm thân già =))

Mua chi cho tốn xiền hả anh? Trèo lên 1 cái buiding cao tầng nào đó gần đường đua mà bắn tỉa chứ. Bạn em toàn coi cọp kiểu đó, lên nằm la liệt trên đó phủ phê mà chả cần quan tâm vé viếc. View đẹp dã man con ngan, âm thanh thì thôi rồi vì trong hay ngoài cũng hoành tráng như nhau. Gầm rú cứ gọi là...nhức óc =)) P/S: iem là iem tư vấn bác sọc gun free nhá, lần này ko dám nhận tấm thân già của bác. Chờ khi nào về ọp rồi cả hội sẽ bàn kế xử :gun sau=))

Polyme
24-09-2012, 15:07
Anh post lại chương trình từ thiện Tây Giang của Quangcung8352 cho mọi người nắm rõ. Vì mai là hạn chót đăng ký nên mọi vấn đề liên quan đến chương trình này các mem liên hệ trực tiếp với Quangcung8352.

Tối nay 19h đóng gói đồ tại nhà Nguyệt 113/1 Nguyễn Du, mem nào rảnh thì tới giúp một tay cho nhanh nhá.

Chào cả nhà Phượt Đà Thành thân mến.

Sau chuyến đi tặng quà cho các em nhỏ ở Tây Giang ngày 2-3/6 được tổ chức rất thành công của nhà phuoter Đà Nẵng. Nhưng chắc có lẽ cả nhà cũng đã chứng kiến sự thiếu thốn của các em hoc sinh nơi đây dù đó là những thứ rất cơ bản.

Với hy vọng để các em đến trường được ấm áp trong cái lạnh của miền núi rừng Tây Giang. QC xin đại diện một số ACE phượter được chuyển thông điệp này đến tất cả mọi người cùng chia sẻ và quyên góp cho các em hoc sinh tiểu học khi mùa đông sắp về.
-----------------------------------------------------------------------------

Phượt ấm áp.

Phần quà giá trị 150,000/phần/ em, bao gồm:
+2 áo ấm
+1 quần thun dài thể thao
+1 đôi dép cao su (dép bác hồ)
+1 áo mưa cánh dơi
+một số hiện vật các bạn vận động đóng góp cho các em (vở, sách, truyện đọc, bánh kẹo ..,)

1.Chi phí chương trình bao gồm:

- 84 học sinh (38 nữ, 46nam) x 150,000vnd/ phần / em = 12,600,000vnd
- Chi phí đối với thành viên tham gia chương trình 250,000vnd/ người.(100.000 cho 3 bữa ăn)
- Thời gian : 2 ngày 1 đêm từ 6-7/10 /2012
- Địa điểm Phượt và thiện nguyện : xã A Nông – Huyện Tây giang
- Quãng đường: 300km - Phương tiện :Xe máy

Chương trình
Ngày thứ nhất: 06/10
- 6h00 - 7h00 : Tập trung tại nhà hát Trưng Vương – TP Đà Nẵng
- 7h15 - 11h15 : Xuất phát đi theo tỉnh lộ 604 đến trường tiểu học xã Anông.
- 11h30 - 13h30 : Chuẩn bị ăn trưa và nghỉ ngơi
- 14h00 – 16h30 : Tổ chức hoạt động trò chơi, trao quà và hớt tóc cho các em thiếu nhi.
- 17h00 – 19h00 : Ăn Tối
- 19h30 – 23h00 : Giao lưu văn nghệ, lửa trại
Ngày thứ hai: 07/10
- 7h00 : ăn Sáng
- 8h00 : Trở về viếng thăm làng Bhalêê, làng Cơ- Tu, thuỷ điện A vương. kết thúc chương trình tại Quán Anh Ba (cầu vượt Hoà Cầm, Cẩm Lệ) công khai chi phí cho chuyến đi & tiệc chia tay.

Mọi sự đóng góp, chia sẻ của các bạn xin chuyển qua các tài khoản sau:

1.Trần Thành Quý, sdt : 0914 231931 Tk 050006055051- ngân hàng Sacombank – CN Đà Nẵng.
2. Trần Thị Quỳnh Châu : 0905824241 TK 74415989 – ACB PGD Phố cổ Hội An
3. Trần Dương Thuý Vi : 0935 884664 TK 0051000196712 NH Vietcomback – CN Bình Định

Mọi sự đóng góp của các bạn xin chuyển trực tiếp hoặc chuyển qua các tài khoản sau: các bạn có thể chuyển từ hôm nay đến ngày 30/9/2012.
• Để tiện thể lên danh sách sau khi chuyển khoản các bạn vui lòng gởi tin nhắn về số tiền, họ tên cho mình luôn nhé
• Hàng tuần sẽ tổ chức offline để trao đổi, gặp mặt, và chuẩn bị (địa điểm: TP. Đà Nẵng)

Điều kiện bắt buộc :

- Đối với xế : tay lái phải chuẩn, cẩn thận, galăng, kiểm tra thắng bố và lốp đủ độ an toàn (thời gian đó có thể là mưa, đường trơn).
- Đối với ôm: ..,( cái này em chưa nghỉ ra nhờ bác Po chém giúp em :)))
• Mỗi xe tự lo liệu nước uống trong 2 ngày.
• Những dụng cụ không thể thiếu trong chuyến đi: dây cột đồ, túi ngủ, lều, áo khoác, khẩu trang, kính mát, áo mưa, đèn bin, thuốc chống muỗi, đồ dùng cá nhân..,

p/s
- Bạch buộc vui lòng liên lạc với thợ cắt tóc Tuấn Liên để làm đẹp cho các em nhỏ.
- Ban hậu cần nắm danh sách dưới độ tuổi các em dưới đây cho thuận tiện trong việc mua đồ (lớp 5: 17nam,7nữ - lớp 4:17nam, 7nữ - lớp 3:19nam, 11nữ - lớp 2:19nam, 10nữ - lớp 1:12nam, 3nữ)

- Đây là chuyến phượt và kết hợp từ thiện nếu có khó khăn, trở ngại trong việc ăn uống hoặc sinh hoạt xin các bạn vui lòng thông cảm,

Mong lắm những tấm lòng chia sẽ.
Thân

Chuyến đi phượt từ thiện của PDN tại Tây Giang ngày 2/6/2012

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=83090&d=1338774166

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=83089&d=1338774166

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=83094&d=1338774166

hoa_co_may
24-09-2012, 15:28
Đang có 21 người xem topic này (2 thành viên và 19 khách)

hoa_co_may,
lang tu

....

Ôi trời....toàn "ẩn" không vậy ta?:D

shogun
24-09-2012, 20:39
Lão Sọc gân đi Sing bao giờ thì về thế? Chiều mai có kịp về dự đám cưới em Mí Rê Đồ không?

Cố gắng trèo rào, trèo tường vào mà coi F1, chả mấy khi đúng dịp như vậy . Lâu lâu mới thấy con Cà nồng phát huy tác dụng, dưng mà được có mỗi tấm dưới còn ngó được, ke ke!, đổi *** nó qua Ni cồng cho rồi :))

Em còn mài dép bên này dài dài anh ơi, Mai đám cưới Đôrêmi hả, thôi đành chúc em nó hạnh phúc vậy chứ biết sao giờ, heheh em cũng tính đập ** cái con cà nông này cho rồi mua con E72 xài :LL

Khổ thân anh Sọc gân,đã cất công lọ mọ qua tận Sin mà chả được vào :)) Cái này anh phải book hoặc nhờ người mua giúp trước chứ.F1 là niềm hâm mộ của nhiều người mà. Thôi còn F1 ở Sepang vào tháng 3/2013 nữa đó,anh ráng thu xếp rồi làm lại chuyến nữa cho đỡ ghiền :p Với lại đua ở Sepang là ban ngày,nên cơ hội chụp ảnh là nhiều hơn.

OK Toàn, đang monmem vé lần này phải đặt vé được mới đi cho chắc, thanks! hihihi

Mua chi cho tốn xiền hả anh? Trèo lên 1 cái buiding cao tầng nào đó gần đường đua mà bắn tỉa chứ. Bạn em toàn coi cọp kiểu đó, lên nằm la liệt trên đó phủ phê mà chả cần quan tâm vé viếc. View đẹp dã man con ngan, âm thanh thì thôi rồi vì trong hay ngoài cũng hoành tráng như nhau. Gầm rú cứ gọi là...nhức óc =)) P/S: iem là iem tư vấn bác sọc gun free nhá, lần này ko dám nhận tấm thân già của bác. Chờ khi nào về ọp rồi cả hội sẽ bàn kế xử :gun sau=))

Kura-Ku-Ko-Chiu-Vao: Bên này buiding toàn 18 tầng trở lên không anh già cả rồi làm sao leo nổi em (nhưng mà gái 18 thì không biết àh :))) với thêm cái tự ái dân tộc nữa nên đành coi bằng tai vậy hihi

Dungbuocgiangho
25-09-2012, 00:50
@Cả nhà: hôm nay đã mua xong đồ cho chuyến Tây Giang và đã đóng gói xong rồi. Tối nay nhiều mem nhà mình (Nguyệt, Quangcung, Phương, Xé, anh Bảo, Thị Mầu và bạn, Lehan và bạn, Dungbuocgiangho) đã đến nhà Nguyệt để phụ đóng gói phân chia quà cho 84 em học sinh trường tiểu học A Nông. Mỗi phần quà bao gồm 2 áo ấm, 1 quần thun dài, 1 áo mưa xịn và một đôi sandal cao su. Bây giờ chỉ còn mua bánh kẹo và chờ ngày lên đường. Đi từ sáng đến giờ hình như mình sắp bị cảm hay sao mà người đau nhừ tử từ lúc chiều, ráng làm xong cùng mọi người mới chạy về. Trên đường về muốn vứt xe vì đau nhức, nhưng lại thấy vui vì đã sắp xếp được thời gian để làm được việc mình thích. Cảm ơn PĐN đã cho tôi có được niềm vui này. Chúc cả nhà ngủ ngon!
Tin buồn mới nhận: người ta đổi ý ko cho mượn xe bán tải nữa rồi. Chở hàng đi kiểu gì đây cả nhà? :(

hieunhoc21
25-09-2012, 03:14
@Cả nhà: hôm nay đã mua xong đồ cho chuyến Tây Giang và đã đóng gói xong rồi. Tối nay nhiều mem nhà mình (Nguyệt, Quangcung, Phương, Xé, anh Bảo, Thị Mầu và bạn, Lehan và bạn, Dungbuocgiangho) đã đến nhà Nguyệt để phụ đóng gói phân chia quà cho 84 em học sinh trường tiểu học A Nông. Mỗi phần quà bao gồm 2 áo ấm, 1 quần thun dài, 1 áo mưa xịn và một đôi sandal cao su. Bây giờ chỉ còn mua bánh kẹo và chờ ngày lên đường. Đi từ sáng đến giờ hình như mình sắp bị cảm hay sao mà người đau nhừ tử từ lúc chiều, ráng làm xong cùng mọi người mới chạy về. Trên đường về muốn vứt xe vì đau nhức, nhưng lại thấy vui vì đã sắp xếp được thời gian để làm được việc mình thích. Cảm ơn PĐN đã cho tôi có được niềm vui này. Chúc cả nhà ngủ ngon!
Tin buồn mới nhận: người ta đổi ý ko cho mượn xe bán tải nữa rồi. Chở hàng đi kiểu gì đây cả nhà? :(
giờ lên mạng mới bít là tối qua nhà mình đóng gói đồ từ thiện :((...bùn quá....ko bít để tham gia :((

Digicuong
25-09-2012, 09:27
Chém ác quá, em vào không đủ thì giờ mà theo dõi nữa, hic hic. cất bớt dao kiếm đi bà con ới :(

Polyme
25-09-2012, 13:37
Như anh đã thông báo, thiệp cưới Mí Rê Đồ mời các mem PDN anh cầm tất đây vì không thể gửi tới từng người được.

Chiều nay các mem nhớ đến đúng giờ để tập trung ngồi cùng bàn cho vui, đến muộn ngồi mỗi mem một nơi thì chán lắm :((

17h ngày 25/9 tại nhà hàng tiệc cưới Minh Châu số 456 Nguyễn Tri Phương Đà Nẵng

Hai nhân vật chính chiều nay đây

ThiMau_love_lead
25-09-2012, 13:45
Hic...kiểu này chắc xế phải thồ hàng nhiều rùi hổng có ôm nữa rùi chị nhỉ, nhưng chị hay tin màn hậu gói quà, hậu vịt lộn hôm qua chưa? e với gà xé chưa gì đã cũng cô hồn 500k, hic....thiệt là oan Thị Màu hết sức, hu hu...

langtusau0985
25-09-2012, 15:15
Cháu chào các bác ạ từ hôm sinh nhật phựuot về tới giờ cháu mới có thời gian ghé qua diễn đàn được lâu lâu để chào các bác ạ

Sheep
25-09-2012, 18:01
E là mem mới , e có thể tham gia vào hội PĐN đc k ?......
Nếu vào đc hội e cần phải làm gì ? ........

Dungbuocgiangho
25-09-2012, 19:35
E là mem mới , e có thể tham gia vào hội PĐN đc k ?......
Nếu vào đc hội e cần phải làm gì ? ........
Được chứ! Đây là diễn đàn ảo nhưng người thật đó bạn. Nên bạn hãy giới thiệu sơ về bản thân như tên tuổi, công việc đang làm. Rồi theo dõi trên đây thấy có tổ chức họp mặt hay đi đâu thì cứ tới thôi. Welcome!

Thitgaxe
25-09-2012, 20:28
Đêm qua ! Đội hậu cần đã tập trung tại nhà Nguyệt Hà để chuẩn bị và đóng gói những phần quà nhỏ xinh và rất ý nghĩa cho các em Tây Giang lần này,xin gởi lời cám ơn chân thành đến các bạn đêm qua đã có mặt để góp gió thành bão.Toàn cảnh chuyến đóng gói hàng
Toàn cảnh khu vực phân chia áo ấm cho các em,Toàn cảnh từ trên cao chụp xuống nhé !
https://nq6.upanh.com/b3.s30.d1/96b020e45ab1e818c3ffb6c9832572e3_49468146.img2165. jpg
Dừng bước giang hồ ướm thử áo để phân loại cho các em với nụ cười hiền từ và phúc hậu
https://nq7.upanh.com/b1.s32.d2/7b7434aab3d8e45af3dd0e16a434c17a_49467507.img2166. jpg
Quangcung có lẽ đã phờ phạc vì chiến đầu từ buổi đầu
https://nq1.upanh.com/b2.s31.d2/074144e298b076d0a2010cd8ec4a6c69_49467511.img2167. jpg
Một mem mới toanh của nhà Đà Nẵng,LeHan,người đã oanh tạc tơi bời nhà DungBuocGiangHo ngày thứ 7 vừa rồi
https://nq7.upanh.com/b5.s32.d1/a87ee89c4ed008c229f45558422e2418_49467517.img2168. jpg
Cô nàng xinh đẹp Cá Chăm Chỉ cũng đến giúp sức cho chuyến di lần này
https://nq5.upanh.com/b5.s32.d2/23464e2c43492315b86b9d6cdeab23bf_49467525.img2169. jpg
Không thể thiếu Hot girl nhà Đà Nẵng,Hà Phương...Mặc dù chân rất dài nhưng vẫn thu mình ngồi 1 góc nhỏ xinh để đóng gói
https://nq9.upanh.com/b5.s30.d1/216da17259956520b459f07eebc75d97_49467529.img2171. jpg
Và nhân vật vô cùng quan trọng,chỉ đạo nội dung với trái táo cắn dở trên Tay : Con Gái Nguyệt Hà
https://nq9.upanh.com/b5.s30.d1/92ec6a72000c3098570a16f1555d9d8f_49467539.img2172. jpg

Thitgaxe
25-09-2012, 20:38
KimNguyen,Mất tích đã lâu nhưng nghe Phượt Đà Nẵng có chuyến từ thiện đã không ngại đường sá xa xôi đến giúp một tay
https://nq6.upanh.com/b4.s31.d2/67213436ee82c8516793544ca48f0e19_49467546.img2173. jpg
Hoa_cỏ_ấu : Nhân vật có lẽ mới toanh với nhà Đà Nẵng và hứa hẹn sẽ gây ra sóng gió tại đây,chi tiết liên hệ Gà xé nhé
https://nq5.upanh.com/b6.s30.d2/9baa1e37313f98319a6d6c3b359a7196_49467555.img2174. jpg
Vì dó lực lượng không đủ nên leHan đã điều thêm vệ nữ nữa....Sinh năm 1988 nhé các bạn
https://nq2.upanh.com/b3.s32.d2/9ab1b208553c82d7cef816f2e82cd3b4_49467562.img2175. jpg
Nhận vậy này đã tốn rất nhiều giấy mực với Gà Xé....Chân dài mơi gia nhập làng người mẫu Đà Nẵng...TM
https://nq7.upanh.com/b3.s32.d2/2a581bb3972e7f9dd6c1705c2e02ea7c_49467567.img2176. jpg
Đánh nguyên 1 chiếc Harley Davison đến nhà chị Nguyệt,phá vỡ không gian yên tĩnh của đêm vắng là Anh Bảo Harley,dù công việc bận rộn và hủy hẹn với bạn gái,anh cũng đã đến phụ 1 tay cho chuyến đi lần này
https://nq3.upanh.com/b5.s31.d2/8b39ec89686519bb73180c8769cd6aa8_49467573.img2179. jpg
Chủ nhà xinh đẹp dễ thương,hiền lành,chịu thương,chịu khó,hòa đồng,biết quan tâm người khác....Nếu sau này Gà Xé lấy vợ...Gà xé chỉ mong được lấy một người vợ.....TỶ PHÚ
https://nq4.upanh.com/b2.s31.d2/b73bbfd89e15c1ef14ad578068382d95_49467584.img2180. jpg
Nhân vật có ảnh hưởng lớn của nhà Đà Nẵng : Quangcung,anh là gốc người dân tộc nên bộ đồ anh mặc hết sức đặc biệt...Xin Trình với các bạn dân tộc TaoLao
https://nq7.upanh.com/b3.s31.d2/32170901057923b8657f12c08d90885d_49467597.img2181. jpg

Thitgaxe
25-09-2012, 20:43
Chủ nhà xinh đẹp giao lưu với anh đân tộc QuangCung
https://nq1.upanh.com/b5.s31.d2/1154cc1ee5aed83b389c7bd5035997f2_49467611.img2184. jpg

Kết thúc buổi đóng gói bằng buổi trứng vịt lộn cuối ngày,giao lưu,chia sẻ,ăn uống,cười đùa thoải mái...sau khi ăn trứng vịt lộn xong thì Gà Xé + Nguyệt Hà + Con gái Hà Nguyệt Hà và TM + bạn đã trúng số độc đắc....500K...hết sức may mắn :D kakakak
Buổi đóng gói kết thúc tốt đẹp :D Một lần nữa xin cám ơn các bạn đã đến tham gia ! Making life better

Jack Daniels
25-09-2012, 21:12
Yêu cầu thằng xé hoặc là đổi sang canon 1D mark III hoặc tối thiểu phải như con nokia đời ơ kìa như của lãnh đạo Pô nhé. Ảnh phóng sự của chú mờ mờ ảo ảo cứ như đang ở đỉnh Ô Quý Hồ mùa mưa ấy.

Thitgaxe
25-09-2012, 21:21
Yêu cầu thằng xé hoặc là đổi sang canon 1D mark III hoặc tối thiểu phải như con nokia đời ơ kìa như của lãnh đạo Pô nhé. Ảnh phóng sự của chú mờ mờ ảo ảo cứ như đang ở đỉnh Ô Quý Hồ mùa mưa ấy.

Xem xong xin đừng nói lời cay đắng :(( Ông Jack trốn nhiều quá,lâu lâu chọt vào 100% :(( anh em có mà chết ngộp !

Dungbuocgiangho
25-09-2012, 21:47
Hôm nay đám cưới Doremi nhà mình đi có đông ko? Mình bị sốt siêu vi từ hôm qua nên thân thể cứ như vừa trải qua một trận đánh nhau nên ko đi nổi. Chúc mừng vc Doremi nhé! Chúc 2 em hạnh phúc và thành đạt :)

Polyme
26-09-2012, 08:03
Hôm qua tưởng chừng không đi dự được ngày vui của em Mí Rê Đồ, nhưng vào giờ chót vẫn đến được. Chúc mừng hạnh phúc hai em nhá.
Một buổi tối thật vui, nhà ta chơi toàn áo phượt tím, vàng làm dân tình không biết là cái bọn gì cứ...trố mắt dòm, he he!. Sau đây là một số hình ảnh nhà PDN dự đám cưới em Doremi.

Cô dâu chú rể thật là đẹp đôi, trai tài, gái sắc. Chúc hai em trăm năm hạnh phúc

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88330&d=1348621698

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88331&d=1348621698

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88329&d=1348621698

Mầu tím, vàng thật gần gũi, thân quen lại xuất hiện ngay tại tiệc cưới

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88335&d=1348622047

Chaubaogia, Langtu, Masara và Gà Xé

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88334&d=1348622047

Có Mahee, Lê Minh Phương bên trái nữa

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88333&d=1348622047

Nhà Digicuong lúc nào cũng có mặt đầy đủ trong ngày trọng đại của các mem PDN

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88332&d=1348622047

Polyme
26-09-2012, 09:07
Cô dâu chú rể với nhà PDN

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88336&d=1348624266

Chú phượt nhí Coca nhà Digicuong quậy không thua bố nó

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88337&d=1348624266

Má mì tổng quản của tiệc cưới, lão Jack trông rất ngầu

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88340&d=1348624266

Cụng ly chúc mừng nào

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88338&d=1348624266

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88341&d=1348624266

Thằng Gà xé đang dành gà quay với lão Jack

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88339&d=1348624266

Nhậu tiếp nào

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88342&d=1348624266

Polyme
26-09-2012, 09:43
Masara đi dự đám cưới với đôi giày mới tinh có in nick phượt. Mem nào cần sắm giày, dép đi phượt có in nick phượt thì liên hệ với Masara nhá

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88350&d=1348626767

Chia tay cô dâu chú rể

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88352&d=1348626767

Một lần nữa chúc hai em trăm năm hạnh phúc. Cố gắng làm quả tuần trăng mật bằng chuyến Bắc, Tây Bắc cùng Ldtung, Mahee và Kim Nguyên thì toẹt vời :))

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88353&d=1348626767

KURAKURA
26-09-2012, 12:55
Hôm nay đám cưới Doremi nhà mình đi có đông ko? Mình bị sốt siêu vi từ hôm qua nên thân thể cứ như vừa trải qua một trận đánh nhau nên ko đi nổi.

Mới biết chị Giangho bị đau, gọi điện thoại lại ò í e nên mình post lên đây. Chúc chị mau chóng bình phục và tiếp tụ =)) thả phanh với PĐN nhé. :L tinh thần hết mình của các anh chị và các bạn vì một Tây Giang yêu thương. Kura bị dính đám cưới vào ngày 6/10 nên tiếc quá ko đi cùng mọi người được.

Doremi: Mừng hạnh phúc 2 bạn! Chúc cả 2 có thêm nhiều niềm vui và những chuyến đi để đời cùng PĐN nhé.

calien
26-09-2012, 13:49
Chúc mừng niềm vui của Doremi !Chúc chuyến đi Tây Giang của PĐN sắp tới thành công tốt đẹp!
Chiều hôm qua ngồi uống bia "cỏ" với anh Herovdc, Lý A Sáng và Cú lợn ở góc phố Lý Thường Kiệt, Hà Nội. Sau đó bị Cú Lợn "lừa" bảo đi xem nó chơi trống. Vậy là mấy anh em kéo nhau đi, tới nơi thấy nó ngồi đập một cái thùng ván chớ chả thấy trống đâu :D (nhưng mà đập nghe cũng được):). Kêu một ly cà phê để uống thì đúng là cà.... phê luôn ! Đúng ra là chờ phê luôn:)). Anh em lại rủ nhau đi uống rượu tiếp nhưng tiếc quá, do tửu lượng của mình quá tệ cộng với sự khống chế về thời gian chổ phòng trọ nên không vui hết với các anh em được.
@ anh Herovdc: Cảm ơn về món quà của anh! Cuối tuần nào rảnh rỗi có đi câu thì cho em 'bu xe lam' với nhé.

herovdc
26-09-2012, 15:17
Chúc mừng niềm vui của Doremi !Chúc chuyến đi Tây Giang của PĐN sắp tới thành công tốt đẹp!
Chiều hôm qua ngồi uống bia "cỏ" với anh Herovdc, Lý A Sáng và Cú lợn ở góc phố Lý Thường Kiệt, Hà Nội. Sau đó bị Cú Lợn "lừa" bảo đi xem nó chơi trống. Vậy là mấy anh em kéo nhau đi, tới nơi thấy nó ngồi đập một cái thùng ván chớ chả thấy trống đâu :D (nhưng mà đập nghe cũng được):). Kêu một ly cà phê để uống thì đúng là cà.... phê luôn ! Đúng ra là chờ phê luôn:)). Anh em lại rủ nhau đi uống rượu tiếp nhưng tiếc quá, do tửu lượng của mình quá tệ cộng với sự khống chế về thời gian chổ phòng trọ nên không vui hết với các anh em được.
@ anh Herovdc: Cảm ơn về món quà của anh! Cuối tuần nào rảnh rỗi có đi câu thì cho em 'bu xe lam' với nhé.

@Calien, ngày thứ bảy 29.9 này sẽ câu cá ở hồ Chấn Hưng cách cầu Long Biên 1km ngay trước cửa công an Ngọc Thụy. Rảnh thì tham gia cùng anh em cho vui nhé...

herovdc
26-09-2012, 15:19
Cô dâu chú rể với nhà PDN

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88336&d=1348624266

Cô dâu xinh quá, chú rể cũng rất phong độ. Chúc hai bạn trăm năm hạnh phúc nhé.

I-love-bicycle-t
26-09-2012, 15:28
Cô dâu và chú rể xứng đôi quá,đẹp quá.
Làm mình nhớ lại đám cưới của mình thủa xưa...ôi đẹp làm sao của ngày xưa ấy đã qua...
Chúc hai bạn hạnh phúc nồng nàn trong tuần trăng mật.
@ Dungbuotgiangho: bạn bị đau rồi à. Cố sức quá đó bạn .Mong bạn nghĩ ngơi mau bình phục
để chiến đấu Tây Giang,mấy em tây giang đang đợi chúng ta đó.Gởi lời thăm Chồng giang hồ nhen.
Thân ái.

BanickLionking
26-09-2012, 18:19
Nhà em lâu rồi không vào Phượt.Dạo này thấy nhà mình nhiều thành viên mới quá! Cách đây vài hôm làm chuyến hành xác cùng cánh nhà báo ngoài HN. Đi rồi mới thấy nhớ nhà Phượt quá. Đành quay lại viết hồi ức cho mọi người xem chơi!
ACE có ném đá thì ném nhẹ tay thôi nhá. Bác Po nhá!
https://www.phuot.vn/threads/57013-Ch%E1%BA%BF-T%E1%BA%A1o-M%C6%B0%E1%BB%9Dng-La-N%C6%A1i-nh%E1%BB%AFng-c%E1%BA%A3m-x%C3%BAc-th%C4%83ng-hoa-!

chaubaogia
26-09-2012, 19:48
Giang hồ bệnh hả, mai anh kiếm mua sữa voi vô thăm, uống mau lành bệnh lắm.

Chiều nay mưa, hứng chí lên Sơn Trà chơi:
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88413&d=1348664488

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88412&d=1348663233

Đi với con "vợ" mới vô Công Ty Lăn Tăn mà lão Po giới thiệu:
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88406&d=1348663103

Công nhận đẹp thiệt:
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88408&d=1348663103

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88409&d=1348663103

Tự sướng tí:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88410&d=1348663103

Khoái quá nên book phòng luôn, đang có giảm giá vì trời mưa, KS ế khách:
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88411&d=1348663103

KURAKURA
26-09-2012, 19:56
Khoái quá nên book phòng luôn, đang có giảm giá vì trời mưa, KS ế khách:
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88411&d=1348663103
WOW!!! Hoành tráng quá (c), KS giảm giá còn nhiêu anh? Anh book phòng nào để em bán con xe cà tàng lên sờ thử tấm đệm phòng 5***** cái. :D Phòng chắc thơm mùi $$$$ lắm ha =))

calien
26-09-2012, 20:42
@Calien, ngày thứ bảy 29.9 này sẽ câu cá ở hồ Chấn Hưng cách cầu Long Biên 1km ngay trước cửa công an Ngọc Thụy. Rảnh thì tham gia cùng anh em cho vui nhé...
Hay quá ! Em sẽ tham gia xem anh em câu và cổ vũ. Em mà có câu được chắc chỉ mấy con bé bé chứ đồ nghề của em "cùi bắp" lắm:D

danbuonban
26-09-2012, 21:41
Chuc mung hanh phuc Doremi nhe, chi het thang moi ve nen khong co mat trong ngay vui cua em duoc. HAPPY 4EVER nhe'.

Dungbuocgiangho
26-09-2012, 21:45
@ Châu Đại Gia: cảm ơn anh! Nếu có vô thăm em nhớ đi buổi tối, đặng em còn mời anh đi nhậu được. Ko cần sữa voi vì nhà em có nuôi voi rồi. Với tranh thủ mấy ngày ăn ko ngon miệng để giảm cân đặng mặc đồ cho đẹp mà...keke
@ Cả nhà: ông em rể người Mỹ của em cần dùng xe bán tải đột xuất ko cho mượn được, nhưng bù lại ủng hộ khoảng 3tr cho trẻ em Tây Giang. 100 USD + 2 thùng sữa quy ra tiền là 930,000 VND.

Dungbuocgiangho
26-09-2012, 21:46
Oh, thấy nick danbuonban sáng nè, mừng quá! Đang ở đâu vậy cưng? Khỏe ko? Chuyến đi Tây Tạng thành công tốt đẹp chứ?

chaubaogia
26-09-2012, 23:34
@ Châu Đại Gia: cảm ơn anh! Nếu có vô thăm em nhớ đi buổi tối, đặng em còn mời anh đi nhậu được. Ko cần sữa voi vì nhà em có nuôi voi rồi. Với tranh thủ mấy ngày ăn ko ngon miệng để giảm cân đặng mặc đồ cho đẹp mà...keke
@ Cả nhà: ông em rể người Mỹ của em cần dùng xe bán tải đột xuất ko cho mượn được, nhưng bù lại ủng hộ khoảng 3tr cho trẻ em Tây Giang. 100 USD + 2 thùng sữa quy ra tiền là 930,000 VND.

Mò vô phượt được thì vẫn còn hoạt động được 2 tay hỉ :D

Polyme
27-09-2012, 07:04
Nhà em lâu rồi không vào Phượt.Dạo này thấy nhà mình nhiều thành viên mới quá! Cách đây vài hôm làm chuyến hành xác cùng cánh nhà báo ngoài HN. Đi rồi mới thấy nhớ nhà Phượt quá. Đành quay lại viết hồi ức cho mọi người xem chơi!
ACE có ném đá thì ném nhẹ tay thôi nhá. Bác Po nhá!
https://www.phuot.vn/threads/57013-Ch%E1%BA%BF-T%E1%BA%A1o-M%C6%B0%E1%BB%9Dng-La-N%C6%A1i-nh%E1%BB%AFng-c%E1%BA%A3m-x%C3%BAc-th%C4%83ng-hoa-!

Dạo này lại đi với đội nhà báo à, Đang ở Thanh Hóa hay vi vu chỗ nào rồi? PDN vẫn vậy, chỉ có thêm vài mem mới thôi. Để anh ghé topic Trạm Tấu, Mường La em vừa đi về chém gió vài nhát cho vui.

Đi với con "vợ" mới vô Công Ty Lăn Tăn mà lão Po giới thiệu:
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88406&d=1348663103

Con vợ hai này trông hay quá nhể, em phải rửa sạch sẽ thì nó mới chạy tốt được :)), để bẩn bẩn thì hay trục trặc lắm =))

Polyme
27-09-2012, 07:12
Chuc mung hanh phuc Doremi nhe, chi het thang moi ve nen khong co mat trong ngay vui cua em duoc. HAPPY 4EVER nhe'.

Bữa nay đang trôi dạt phương trời nào rồi? Đừng có buôn lậu hàng cấm nhá cô Danbuon lậu :D

Có ông em rể quý hóa quá! :))

Em nhắm tất cả cái đống đồ đó con Captiva Chevrolet của Quangcung gánh hết không? Mà thuê con xe tải đi cho chắc, mùa mưa mà.

chuotcondutduoi1
27-09-2012, 08:16
WOW!!! Hoành tráng quá (c), KS giảm giá còn nhiêu anh? Anh book phòng nào để em bán con xe cà tàng lên sờ thử tấm đệm phòng 5***** cái. :D Phòng chắc thơm mùi $$$$ lắm ha =))
cái này em gợi ý cho lão chaubaogia có chị kurakura làm chứng mà lão lại lũi thủi đi không hú ko hý kìa

quangcung8352
27-09-2012, 10:49
Chào cả nhà

QC đang bận chút việc ở xa nên chưa cập nhật danh sách mới ủng hộ & số lượng tham gia chuyến Tây Giang, cũng như bàn bạc cùng ACE về phương tiện đi lại của chuyến đi mong cả nhà thông cảm.

Thứ 6, QC sẽ có thông tin cu thể cho cả nhà.

Thân

Dungbuocgiangho
27-09-2012, 19:45
Sắp đến Tết Trung Thu rồi! Nhiều khi tôi nghĩ, cái Hội An bé xíu này biết bao nhiêu người sinh ra ở đây, lớn lên rồi đi học đại học, rồi lập nghiệp ở tuốt Sì Goòng, Hà Nội, hoặc tít tận trời Tây. Chắc cứ mỗi lần Tết Nguyên Đán, hay Tết Đoan Ngọ, hay Tết Trung Thu, chắc ai nếu đã từng trải qua thời thơ ấu ở đây thì thế nào cũng nhớ về quê nhà. Chậc, ai thế nào tôi ko biết, chứ riêng tôi ngày trước sống ở Sài Gòn, chẳng riêng ba cái dịp này, trời mưa cũng nhớ, tin bão lụt cũng làm mình nhớ, trời sáng trăng cũng nhớ. Nghĩ lại, ủa sao nhớ nhiều vậy không kiếm đường về quê mà ở quách cho rồi. Bây giờ được về ở đây rồi, mà cũng lại nhớ, nhớ cái ngày xưa!....

lang tu
27-09-2012, 21:24
Đang có 2 người xem topic này (0 thành viên và 2 khách)
vườn thơ nhà mình đi đâu hết rồi nhỉ,hay là đang ngâm thơ ở một phương trời nào xa lắm lắm "___"

KURAKURA
27-09-2012, 23:24
Sắp đến Tết Trung Thu rồi! Nhiều khi tôi nghĩ, cái Hội An bé xíu này biết bao nhiêu người sinh ra ở đây, lớn lên rồi đi học đại học, rồi lập nghiệp ở tuốt Sì Goòng, Hà Nội, hoặc tít tận trời Tây. Chắc cứ mỗi lần Tết Nguyên Đán, hay Tết Đoan Ngọ, hay Tết Trung Thu, chắc ai nếu đã từng trải qua thời thơ ấu ở đây thì thế nào cũng nhớ về quê nhà. Chậc, ai thế nào tôi ko biết, chứ riêng tôi ngày trước sống ở Sài Gòn, chẳng riêng ba cái dịp này, trời mưa cũng nhớ, tin bão lụt cũng làm mình nhớ, trời sáng trăng cũng nhớ. Nghĩ lại, ủa sao nhớ nhiều vậy không kiếm đường về quê mà ở quách cho rồi. Bây giờ được về ở đây rồi, mà cũng lại nhớ, nhớ cái ngày xưa!....

Ngày xưa em cũng rất hay nhớ như chị, Sg chiều mưa ngồi trên gác trọ nhìn mưa bay bay ngoài cửa sổ, chao ôi là nhớ. Nhưng 5 năm, 10 năm riết rồi cũng chai bớt đi. Qua nhiều chặng đường, giờ lại chuyển tông nhớ những chuyến phượt ( Vì nhớ nhà nhớ quê nhớ ngày xưa ....buồn quá!!!) nhớ phượt thì đời nó vui lên :D và tay chân lại có thêm phần ngứa ngáy ...tiếp thêm nghị lực để ta nghỉ việc đi chơi. ^__^
Ơ mà....Chiều mưa...lại nhớ Sài Gòn!!!!

Hôm nay em thấy trăng gần tròn rồi, đi nhậu thấy mấy em bé múa lân tự nhiên lại thèm ọp và ...:Dam gió. Dạo này đơn phương yêu PĐN rồi! Nhớ PĐN quá đi!!!!

PĐN: Cả nhà ơi, trung thu này mình ọp hỉ, tranh thủ anh QC về duyệt trước khi đi Tây Giang luôn. Anh QC chọn địa điểm và thời gian nhé.(Ai đồng ý thì Like em phát :D Like xong là coi như..đi ọp hen =) , ko đi phạt 1 thùng cọp =))

thanh_vinh
28-09-2012, 07:59
.(Ai đồng ý thì Like em phát :D Like xong là coi như..đi ọp hen =) , ko đi phạt 1 thùng cọp =))
Like mà không đi of được o KURA ơi, (wait)

chuotcondutduoi1
28-09-2012, 08:09

Chị lại nhắc chuyện cái ao làm em nhớ lại chuyện cái lu. kakakakaka (beer)
vậy là một mùa trung thu nữa lại đến, mùa trung thu năm nay mưa to quá, cũng rất may là tối qua ông trời còn thương nên tạnh mưa từ sớm vậy là các em nhỏ lại được đón một mùa trung thu với lồng đèn được bố mẹ mua cầm trên tay và được xem múa lân để khắc ghi vào ký ức tuổi thơ.Tối qua tranh thủ trời tạnh mưa Chuotcondutduoi cũng ôn lại ký ức tuổi thơ nên cũng đi xem múa lân và cũng có vài tấm hình gởi đến cả nhà về mùa trung thu năm này.
Khu lồng đèn trung thu lớn nhất tại Đà nẵng
https://i836.photobucket.com/albums/zz288/chuotcondutduoi/trung%20rieng/trung%20thu%202012/DSC_0039.jpg
Không còn cảnh xe cộ chở lân, chở dàn mà thay vào đó là những bước đi mang biết bao niềm vui.
https://i836.photobucket.com/albums/zz288/chuotcondutduoi/trung%20rieng/trung%20thu%202012/DSC_0026.jpg
https://i836.photobucket.com/albums/zz288/chuotcondutduoi/trung%20rieng/trung%20thu%202012/DSC_0027.jpg
https://i836.photobucket.com/albums/zz288/chuotcondutduoi/trung%20rieng/trung%20thu%202012/DSC_0033.jpg
Cảnh bố mẹ chở con đi khi gặp được một đội lân đang múa thì niềm vui lại dâng lên
https://i836.photobucket.com/albums/zz288/chuotcondutduoi/trung%20rieng/trung%20thu%202012/DSC_0036.jpg

Polyme
28-09-2012, 10:15
.... Bây giờ được về ở đây rồi, mà cũng lại nhớ, nhớ cái ngày xưa!....

....Ngày xưa em cũng rất hay nhớ như chị,...., chao ôi là nhớ. ...., giờ lại chuyển tông nhớ những chuyến phượt ( Vì nhớ nhà nhớ quê nhớ ngày xưa ....buồn quá!!!) nhớ phượt thì đời nó vui lên.... Ơ mà....Chiều mưa...lại nhớ Sài Gòn!!!!
....PĐN rồi! Nhớ PĐN quá đi!!!!

Mấy đứa nhớ...nhớ...nhớ thế này sao không làm thơ cho nó thêm phần...nhớ :)) Chắc bị ông Mát tơ "thổi còi" vụ đua nhau làm thơ trên này nên...thụt hết cả lại rồi =))

Đang có 2 người xem topic này (0 thành viên và 2 khách)
vườn thơ nhà mình đi đâu hết rồi nhỉ,hay là đang ngâm thơ ở một phương trời nào xa lắm lắm "___"

Anh nhớ không nhầm, Lang tu làm thơ cũng bá chấy lắm mà, sao không chơi luôn một bài cho rôm rả, ke ke!

@Kurakura : Kinh nhể, bữa nay em gái lại hô hào ọp nhậu nữa chớ, các zai nhà ta nể chưa :D. Mai có ngồi đâu ới anh một tiếng nhá =)), không bận gì sẽ ghé (beer)

shogun
28-09-2012, 10:43
..... không bận gì sẽ ghé (beer)

Lão Po ghê quá, Kura cẩn thận nhé hhehhee :)):)):))

paulpaul68
28-09-2012, 11:32
Chuột: test D90 rồi đấy Ah!

chuotcondutduoi1
28-09-2012, 13:52
Chuột: test D90 rồi đấy Ah!
Chưa test tới, cái này là chụp bằng máy cá nhân thôi

KURAKURA
28-09-2012, 17:04
Like mà không đi of được o KURA ơi, (wait)

Thế này thì bác cứ như trên mà làm, 1 thùng cọp nhá =))

Lão Po ghê quá, Kura cẩn thận nhé hhehhee :))

Hơ hơ...thế này càng ghê càng tốt chứ...(beer) nào! Anh cũng kiếm ai đó cùng lên thuyền làm 1 vòng trên Sông hay ghé China town lấy hơi trung thu (beer) cho nó đỡ buồn.

Mấy đứa nhớ...nhớ...nhớ thế này sao không làm thơ cho nó thêm phần...nhớ :))

Anh xây nhà mới đi rồi cả hội xông vào...tặng thơ, đảm bảo lại lên page vù vù cho xem :))

quangcung8352
29-09-2012, 15:07
QC xin up cái danh sách tham gia chuyến Tây Giang ngày 6 và 7/10/2012 :

1. Phieubatgiangho + Dungbuocgiangho
2. Bảo Harley + Hà Phương
3. Master125 + Nguyệt (mập)
4. Quangcung + Bạch tuộc
5. I love bicycle + Lehan
6. Trung Hội An + Thanh Thủy
7. Tuấn Liên + NV Tuấn Liên
8. Polyme + Cháu Polyme (dập dòm )
9. Chaubaogia + Thanh (NMTL) (dập dòm)

Bạch tuộc
29-09-2012, 15:15
QC xin up cai ds tham gia Tay Giang

1. Pbacgianghồ + Dpgiang hồ
2. Bảo Harley + HaPhương
3. Master 125 + Nguyệt (mập)
4. Quangcung + Bạch tuộc
5. I love bicycle + Le Han
6. Trung Hoi an + Thanh Thuy
8. Polyme + Cháu polyme (dap dom )
9. Chaubaogia +Thanh (NMTL) (dap dom)

Vui lòng ghi đúng nick mềnh nhá, ko là bị đôi đá đó^^ ủa ôm qua có đăng ký xế cho kim-Anh nữa đâu rùi ????????

herovdc
29-09-2012, 17:48
Cuối tuần lang thang sang Chấn Hưng câu cá nhà em bắt cóc được một mem mới toe của Phượt Đà Nẵng:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/2012-09-29132615.jpg

Một cao thủ câu cá, hôm nay Calien cũng đóng góp một con cá 2kg để có một bữa trưa toàn các món cá:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/2012-09-29132645.jpg

Hôm nào vào Đà Nẵng câu cá 24H nhỉ:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/2012-09-29103758.jpg

Chúc nhà Đà Nẵng tết Trung thu vui vẻ nha...

calien
29-09-2012, 18:41
Chào cả nhà cuối tuần vui vẻ! Chúc Trung thu rộn ràng!
Anh Hero up hình nhanh thế,kêu về đi ăn Trung thu mà đã thấy hình ở đây rồi :D.
Em cá 2kg đây:
http://nr1.upanh.com/b3.s32.d2/d68240d5a0d34517377b6254fb41ffe8_49592041.29092012 208.jpg (http://www.upanh.com/29092012208_upanh/v/8rmf3a7d3yp.htm).
Cảm ơn anh Herovdc hú đi câu để có một bửa vui vẻ!

Dungbuocgiangho
30-09-2012, 00:27
Tối mai Chủ Nhật 30/9 là ngày đặc biệt của vợ chồng em. Là ngày tưởng thưởng tụi em đạt thành tích Diamond trong Amway sau 4 năm nỗ lực. Tụi em thân mời tất cả ace nhà Phượt Đà đến chia sẻ niềm vui cùng vc em. Vé mời 30 vé em xin gửi trên anh Quangcung nhé vì khách của em ở lại chỗ khách sạn anh Quangcung. Chương trình được tổ chức ở Nhà thi đấu đa năng Đà Nẵng vào lúc 19h. Ace vui lòng đến sớm tí để có chỗ ngồi tốt vì chương trình rất đông, đâu khoảng trên 5,000 người ạ. Rất mong nhà mình đi chia vui cùng em :) nhớ mặc áo tím hoặc áo vàng nhé! Để em dễ tìm ạ!

I-love-bicycle-t
30-09-2012, 07:07
Tối mai Chủ Nhật 30/9 là ngày đặc biệt của vợ chồng em. Là ngày tưởng thưởng tụi em đạt thành tích Diamond trong Amway sau 4 năm nỗ lực. Tụi em thân mời tất cả ace nhà Phượt Đà đến chia sẻ niềm vui cùng vc em. Vé mời 30 vé em xin gửi trên anh Quangcung nhé vì khách của em ở lại chỗ khách sạn anh Quangcung. Chương trình được tổ chức ở Nhà thi đấu đa năng Đà Nẵng vào lúc 19h. Ace vui lòng đến sớm tí để có chỗ ngồi tốt vì chương trình rất đông, đâu khoảng trên 5,000 người ạ. Rất mong nhà mình đi chia vui cùng em :) nhớ mặc áo tím hoặc áo vàng nhé! Để em dễ tìm ạ!
Chúc mừng 2 vợ chồng Dungbuocgiangho đã đạt được thành tích Diamond trong công việc sau nhiều năm nổ lực làm việc.
We proud of you.PDN proud of you.
Thân chào Diamond Amway couple.

hieunhoc21
30-09-2012, 11:29

4. Quangcung + Bạch tuộc
8. Polyme + Cháu Polyme (dập dòm )
9. Chaubaogia + Thanh (NMTL) (dập dòm)
10.Hiếu Nhóc + ôm ( dập dòm)
cho em 1 xe dập dòm nhá anh Tử Cung

chúc mừng chị iu đã lên Kim Cương nhá :-p

khanhdn2011
30-09-2012, 11:37
dập dòm à , có phải em dập dòm mà hiếu nhox dẫn theo đêm 14 trung thu ở Hội An ko ?

hieunhoc21
30-09-2012, 16:23
dập dòm à , có phải em dập dòm mà hiếu nhox dẫn theo đêm 14 trung thu ở Hội An ko ?
em mô rứa bác :-p

shogun
30-09-2012, 20:16

Chúc 2 vợ chồng làm ăn phát đạt

herovdc
30-09-2012, 21:02
Chúc mừng vợ chồng Dungbuocgiangho nhé. Hè năm sau đi Tứ đại Phật Sơn nhé...

chuotcondutduoi1
01-10-2012, 07:39
Chúc 2 vợ chồng làm ăn phát đạt

Chúc mừng vc nhà chị giangho nhé,ko tham gia chúc mừng vc anh chị tại nhà thi đấu đc đành vê xem lại clip vậy
hiện nay e đang giao lưu với nhà vit,chắc tối nay giao lưu với nhà hà nội.
Chúc cả nhà tuần mới lv vui vẻ nhé

khanhdn2011
01-10-2012, 08:49
em mô rứa bác :-p

https://www.phuot.vn/album.php?albumid=3350&attachmentid=87713

em này nè

Polyme
01-10-2012, 08:52

Chúc mừng hai vợ chồng nhà giang hồ nhá. Tối qua anh không thể đến dự được, thật là tiếc, lại nhớ lần đầu dự với AW thật ấn tượng. Mem nào hôm qua đi có cái ảnh phóng sự nào post lên đây cho mọi người biết với.

Polyme
01-10-2012, 09:00
Chào cả nhà cuối tuần vui vẻ! Chúc Trung thu rộn ràng!
Anh Hero up hình nhanh thế,kêu về đi ăn Trung thu mà đã thấy hình ở đây rồi :D.
Em cá 2kg đây:
http://nr1.upanh.com/b3.s32.d2/d68240d5a0d34517377b6254fb41ffe8_49592041.29092012 208.jpg (http://www.upanh.com/29092012208_upanh/v/8rmf3a7d3yp.htm).
Cảm ơn anh Herovdc hú đi câu để có một bửa vui vẻ!

He he, bây giờ anh mới thấy mặt Calien, cám ơn Hero nhá. Em mà đi theo lão Hero thì cứ gọi là vui như tết, nâng lên hạ xuống suốt ngày đấy :)). Chưa kể được ngắm người đẹp, mẫu các kiểu miễn phí nữa, tha hồ mà tung tăng =)). Em nó nhà PDN ở ngoài đó có gì bác Hero...kèm cặp, chỉ bảo nghe.

...hiện nay e đang giao lưu với nhà vit,chắc tối nay giao lưu với nhà hà nội.
Chúc cả nhà tuần mới lv vui vẻ nhé

Đi cũng ác phết nhể, gặp được bác nào nhà vịt chưa? Nhà ta có ba mem là Mahee, Ldtung và Kim Nguyên sáng nay cũng đang trên đường tới Y tý sau một đêm ngủ ở Tả Phìn. Em đi cung nào?

quangcung8352
01-10-2012, 09:44

4. Quangcung + Bạch tuộc
8. Thitgaxe + Kim Anh
9. Polyme + Cháu Polyme (dập dòm )
10.Thanh (NMTL) (dập dòm).

@cả nhà : Chuyến đi Tây Giang sắp tới có thể là trời mưa ( theo lời anh Luận UBND Tây Giang thì đã vào mùa) để an toàn cho tất cả mọi người trong chuyến đi. QC sẽ thuê chiếc xe 4 chổ để chở quà, đồ đạc cá nhân của đoàn và thức ăn (vcgiang hồ sẽ làm xế).

p/s. Ban Hậu Cần (DPGH, Nguyệt Mập, Lê Hân, Thịt gà Xé) lưu ý danh sách trên để chuẩn bị cơm nước rượu chè cho đoàn nhé. I love BHC. (beer)

Polyme
01-10-2012, 10:16
[
....@cả nhà : Chuyến đi Tây Giang sắp tới có thể là trời mưa ( theo lời anh Luận UBND Tây Giang thì đã vào mùa) để an toàn cho tất cả mọi người trong chuyến đi. QC sẽ thuê chiếc xe 4 chổ để chở quà, đồ đạc cá nhân của đoàn và thức ăn (vcgiang hồ sẽ làm xế).
p/s. Ban Hậu Cần (DPGH, Nguyệt Mập, Lê Hân, Thịt gà Xé) lưu ý danh sách trên để chuẩn bị cơm nước rượu chè cho đoàn nhé. I love BHC. (beer)

Đi mùa mưa các mem chuẩn bị tinh thần đùn đẩy xế nhá, lội bùn, lội nước là có rồi. Quangcung hỏi kỹ tình hình mưa lũ, đường xá thế nào, có con bốn bánh nữa nên không thể khiêng nó được, he he! :)) Anh có thể sẽ làm tài cùng Phieubatgiangho con bốn bánh này, cung Đông, Tây Bắc anh cũng đã lượn với em nó rồi.

Nhưng nhìn đội hình hậu cần toàn hàng khủng nhà mình nên cực kỳ yên tâm roài :))

Anh demo một đoạn cung Mường Lát lão King nhà vịt đã đi hồi tháng 6 để các mem tham khảo nhá, hy vọng Tây Giang không dư lày

https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/muong%20lat%202012/IMG_0355.jpg

hieunhoc21
01-10-2012, 12:17
https://www.phuot.vn/album.php?albumid=3350&attachmentid=87713

em này nè

bác này soi kỹ thế nhỉ :-ss

hieunhoc21
01-10-2012, 12:18
Chị Châu ơi....vài bữa đi Tây Giang cho em mượn chiếc xe chạy 20km/h với nghe =))
còn ai xế ko vững thì cứ nhờ chị Châu xế cho...hôm qua mới bít chị Châu chạy quốc lộ cứ 60-80km/h mà cứ như đang đi dạo á :))

doremi
01-10-2012, 18:48
Chào cả nhà đầu tuần.
Cảm ơn những lời chúc tốt đẹp của cả nhà dành cho vc doremi, cảm ơn a Polyme, vc a Digicuong, thitgaxe, langtu, a masara, rua, a lmp, a chaubaogia...da den chúc mừng Doremi, nhìn màu áo vàng, áo tím sáng cả một góc mà Mi xuc dong lắm lắm.

Lỗi hen chuyen tay bac cung a ken, knguyen, mhee gio doremi cung dang tren duong ra ha noi.

Chuc chuyen tay giang thanh cong.

Chu nhat vua roi e o que tchuc trung thu co quan nen k tham du le vinh danh cua vc chi chau, e chuc mung vc chi Chau, e chuc vc chi se thanh cong hon nua.

(e dag ol bang dth nen k co dau day du, a Po thong cam e ah)

Dungbuocgiangho
02-10-2012, 00:14
Cảm ơn nhà mình hôm qua đã đến chia vui cùng vc Châu Hùng nhé. Hôm qua người ta làm như mình là VIP quá thiệt cũng ngại, chẳng có thời gian để gặp gỡ nói chuyện cùng ai. Mong cả nhà thông cảm nhé. Chiều ngày 3/10 mình ọp vụ đi Tây Giang đi! Lúc 5h15 chiều ở quán Gió đi! Nhé!Danbuonban về rồi ra trình diện luôn nhé!

chuotcondutduoi1
02-10-2012, 07:45
Đi cũng ác phết nhể, gặp được bác nào nhà vịt chưa? Nhà ta có ba mem là Mahee, Ldtung và Kim Nguyên sáng nay cũng đang trên đường tới Y tý sau một đêm ngủ ở Tả Phìn. Em đi cung nào?[/QUOTE]

E đi độc hành bác po ạ,e ghé vinh nhưng do thời gian ít qua nên ko gặp đc bác thành vinh,trên đường ra xứ thanh e đã gặp được bác tộc tại xứ thanh rồi e đi lam kinh thành nhà hồ theo đường hcm đi hà nội luôn,tối qua hội ngộ bác hero ở hà nội,hôm nay lại loanh quanh hà nội,ngày mai e đi mù,đến ngày mốt e về rồi đi lạng sơn tiếp hai ngày nữa,do e ko đem theo laptop nên chưa úp hình cho cả nhà xem được.chúc cả nhà ngày mới vui vẻ nhé

hieunhoc21
02-10-2012, 08:48
Đi cũng ác phết nhể, gặp được bác nào nhà vịt chưa? Nhà ta có ba mem là Mahee, Ldtung và Kim Nguyên sáng nay cũng đang trên đường tới Y tý sau một đêm ngủ ở Tả Phìn. Em đi cung nào?

E đi độc hành bác po ạ,e ghé vinh nhưng do thời gian ít qua nên ko gặp đc bác thành vinh,trên đường ra xứ thanh e đã gặp được bác tộc tại xứ thanh rồi e đi lam kinh thành nhà hồ theo đường hcm đi hà nội luôn,tối qua hội ngộ bác hero ở hà nội,hôm nay lại loanh quanh hà nội,ngày mai e đi mù,đến ngày mốt e về rồi đi lạng sơn tiếp hai ngày nữa,do e ko đem theo laptop nên chưa úp hình cho cả nhà xem được.chúc cả nhà ngày mới vui vẻ nhé[/QUOTE]

Đi Hoàng Su Phì - Xí Mần - Bắc Hà đi....còn đc hưởng tí hoa Tam Giác Mạch :-p

quangcung8352
02-10-2012, 09:20
Dear cả nhà.

1. Lâu nay nhà mình cũng vắng quá, nhớ mọi người mà không biết mằn răng mà gặp được.
2. Nhân tiện Dungbuocgiangho chiếm ngôi “Diamond” nhà phươter ta tất nhiên phải chúc mừng.
3. Thông báo số lượng mem tham gia, hiện kim, hiện vật đóng góp và phân chia nhiệm vụ hậu cần chuyến Tây Giang ...
4. Giới thiệu mem mới : Le Han, I love bicycle, Uyên Phương (chưa có nick )

Cả nhà ơi , mình off phát nhé ? Vào lúc 5h30 chiều thứ 4 (3/10/2012) tại quán Hạnh Nhân. ACE nào đồng ý thì like nha (beer)

P/s : DBGH quán Gió ngồi hơi trống, vệ sinh cũng không sạch sẽ lắm, không có guitar nữa, lỡ Polyme sướng bất tử làm vài bài Thanh Tùng thì khó sử :Dam:))

quangcung8352
02-10-2012, 10:02
Sorry cả nhà , off thứ 4 là ngày 3/10 (chứ không phải ngày 4/10, dạo này hay bị lú lẫn vì già)

Polyme
02-10-2012, 10:42
Nhất trí quán Hạnh Nhân nhá, mùa này quán Gió nếu mưa là bó tay luôn. Bác Quang cung điểm danh mem mới còn thiếu bạn ThiMau love lead nữa. Thằng Xé lo tập điệu Gangnam Style mà trình diễn luôn kìa, ke ke! :D

Nhắc lại lịch of : 17h30 thứ tư ngày 3/10 tại quán Hạnh Nhân đường Bầu Hạc 6 (đến 110 Nguyễn Hoàng thấy đường Bầu Hạc 6, đi vào 200m, quán Hạnh Nhân to đùng ở bên trái). Kinh phí campuchia như mọi lần.

lehan
02-10-2012, 10:57
Chào cả nhà, chúc cả nhà ngày mới tươi phơi phới.
Lâu không đi phượt nên chuyến Tây Giang đợt này em xốn xang như trẻ em mong nhận quà vậy. Mong sớm đến cuối tuần thế chứ lị! :)
@ Hieunhoc: em nhớ book túi ngủ giúp chị cho kịp chuyến đi này nha, không là tập đoàn nhà muỗi nó rinh chị đi thì khổ lắm. Thanks em nhiều!

herovdc
02-10-2012, 11:03
Demo nhà Đà Nẵng một buổi off của thành viên Đà Nẵng tại Hà Nội nhá:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/2012-10-01195517.jpg

Vẻ mặt đắc chí của Chuotcondutduoi:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/2012-10-01212218.jpg

Ngồi uống tại quán 25 LÒ SŨ của ca sĩ Thu Trang, chị gái của hoa khôi thể thao Nguyễn Thu Hương:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/2012-10-01203015.jpg

Ghen tị chưa anh Pollyme....

Polyme
02-10-2012, 13:16
Chuotcondutduoi cứ bám càng lão Her có nhiều trò vui lắm :)) Ăn nhậu tối ngày, người đẹp lúc nào cũng sẵn ke ke =)). Chuotcon bữa nay có súng mới nên chịu đi phết, kiếm cái laptop up hình lên cho khí thế.

Ngồi bên phải Hero có phải mem Calien không lão Her? Nó ở ngoài đó một thời gian với Her thành bợm nhậu luôn đó :D.

@Quangcung : Có một cơn bão xa đó, chú ý theo dõi, hy vọng nó không vào ĐN.

khanhdn2011
02-10-2012, 13:55
hjhj theo dõi bảo đi nha , ko là anh em dón bão ở Tây Giang đó mà ở đó toàn là nhà sàn ko à nha , ko có nhà bê tông đâu đó

paulpaul68
02-10-2012, 14:05
@chuotcondutduoi: Kao Mà Zi`a D90 Kao cũng đi ăn "Hành Độc" cho đỡ thèm >"< chơi cứ im ỉm mà đi kinh quá hjchjc mới nghĩ thui đã thèm thấy hình nửa chắc khóc.

Vivian_Huynh
02-10-2012, 14:25
Chào các anh/chị,

E mới tham gia diễn đàn và cũng là người đang sống ở Đà Nẵng, rất mong được làm quen với các anh/chị, bữa giờ e chỉ làm tàu ngầm, đọc phiêu lưu hồi ký của mấy anh/chị mà ghen tỵ quá!

herovdc
02-10-2012, 14:31
Chuotcondutduoi cứ bám càng lão Her có nhiều trò vui lắm :)) Ăn nhậu tối ngày, người đẹp lúc nào cũng sẵn ke ke =)). Chuotcon bữa nay có súng mới nên chịu đi phết, kiếm cái laptop up hình lên cho khí thế.

Ngồi bên phải Hero có phải mem Calien không lão Her? Nó ở ngoài đó một thời gian với Her thành bợm nhậu luôn đó :D.

@Quangcung : Có một cơn bão xa đó, chú ý theo dõi, hy vọng nó không vào ĐN.

Báo cáo Po lão, chính là hắn ta. Mấy anh em định mai đi Mù Căng Chải nhưng xe của em hôm nay lại bị bên Ford gọi lên bảo hành vì hôm trước đi bảo dưỡng định kỳ anh em kỹ thuật phát hiện ra lỗi. Đành để chú Chuotcondutduoi đi độc hành với em Nikon vậy...
@Anh Pollyme, mấy anh em nhà Đà Nẵng bợm lắm, hôm qua hết chục chai bia với 2 chai 75cc rượu quý của em đấy. Một chai 138 và một chai rượu ngâm Mơ Mộc Châu, chẹp chẹp...

chuotcondutduoi1
02-10-2012, 15:26
@chuotcondutduoi: Kao Mà Zi`a D90 Kao cũng đi ăn "Hành Độc" cho đỡ thèm >"< chơi cứ im ỉm mà đi kinh quá hjchjc mới nghĩ thui đã thèm thấy hình nửa chắc khóc.

Chú paul cũng định cưới em d90 hả

hieunhoc21
02-10-2012, 16:20
Chào các anh/chị,

E mới tham gia diễn đàn và cũng là người đang sống ở Đà Nẵng, rất mong được làm quen với các anh/chị, bữa giờ e chỉ làm tàu ngầm, đọc phiêu lưu hồi ký của mấy anh/chị mà ghen tỵ quá!
bạn định theo chị Thanh làm người Mỹ Trầm Lặng à :))
vào thì giới thiệu tí về mình đi bạn...và mai có cái off kìa...vui thì lên chém gió với mọi người lun...còn ko thì lần sau có cung khó mà đc đi đó :))

calien
02-10-2012, 16:21

Không thành bợm nhậu được đâu anh Po ơi ! Em uống tệ lắm không theo cái khoản đó được:D, toàn làm anh em mất hứng không à. Công nhận anh Her đi đâu cũng có chị em bu quanh, mà toàn người đẹp không mới chết chứ. Dòm phê cả mắt:))

paulpaul68
02-10-2012, 16:21
Đã đăng ký kết hôn nhưng chưa rước nàng về dinh ^^'

hieunhoc21
02-10-2012, 16:27
em chưa thấy ai trong nhà PĐN mình mà háo hức như chị LêHân....cứ háo hức từ thông tin...tới gói quà...rồi cả tới dụng cụ đi phượt...
và chị ơi...đây là Lều Nhá ...1 lớp. 2-3 ng nằm okie cả ... giá 500k nhưng fix còn 480k ...ko pải em bán nghe...chỉ là chuyển giao hộ thôi à
anh chị em nào trong nhà PDN cần thì xúc lun nhá...em đang cầm 4 cái :)....
https://i721.photobucket.com/albums/ww217/hieunhoc21/IMG_8954.jpg
https://i721.photobucket.com/albums/ww217/hieunhoc21/IMG_8955.jpg
https://i721.photobucket.com/albums/ww217/hieunhoc21/IMG_8956.jpg
https://i721.photobucket.com/albums/ww217/hieunhoc21/IMG_8959.jpg
https://i721.photobucket.com/albums/ww217/hieunhoc21/IMG_8960.jpg
https://i721.photobucket.com/albums/ww217/hieunhoc21/IMG_8961.jpg

haanhdn
02-10-2012, 20:31
Dear cả nhà.

1. Lâu nay nhà mình cũng vắng quá, nhớ mọi người mà không biết mằn răng mà gặp được.
2. Nhân tiện Dungbuocgiangho chiếm ngôi “Diamond” nhà phươter ta tất nhiên phải chúc mừng.
3. Thông báo số lượng mem tham gia, hiện kim, hiện vật đóng góp và phân chia nhiệm vụ hậu cần chuyến Tây Giang ...
4. Giới thiệu mem mới : Le Han, I love bicycle, Uyên Phương (chưa có nick )

Cả nhà ơi , mình off phát nhé ? Vào lúc 5h30 chiều thứ 4 (3/10/2012) tại quán Hạnh Nhân. ACE nào đồng ý thì like nha (beer)

P/s : DBGH quán Gió ngồi hơi trống, vệ sinh cũng không sạch sẽ lắm, không có guitar nữa, lỡ Polyme sướng bất tử làm vài bài Thanh Tùng thì khó sử :Dam:))

Dập dòm 1 cái, thành viên mới đăng ký được ko mọi người?

khanhdn2011
02-10-2012, 20:39
Thành viên mới thì càng phải đến để bà con biết cái mặt cái mũi rồi ưng cái bụng mới cho vô được
Mà cái bụng phải chứa được bia thì Bác Polyme sẽ đặt cách tuyển Thẳng

Polyme
02-10-2012, 21:35
Chào các anh/chị,

Thế thì khai mau về bản thân đi, tên, tuổi, giới tính...và số ĐT nữa. Chịu khó lên đây thì sẽ quen hết. Chiều mai có buổi off, nếu bạn thật sự muốn làm quen mọi người nhà PDN thì ghé chơi nhá.

Haanhdn thì dập dòm ở đây suốt rồi, cũng không phải mới nữa đâu, chỉ tội chưa ra mắt thôi. PDN rất hân hạnh được gặp bạn vào ngày mai.

Polyme
02-10-2012, 21:40
....
@Anh Pollyme, mấy anh em nhà Đà Nẵng bợm lắm, hôm qua hết chục chai bia với 2 chai 75cc rượu quý của em đấy. Một chai 138 và một chai rượu ngâm Mơ Mộc Châu, chẹp chẹp...

Khiếp quá, ăn nhậu kiểu này thằng Chuột con với Calien có mà đứt sớm :))

em chưa thấy ai trong nhà PĐN mình mà háo hức như chị LêHân....cứ háo hức từ thông tin...tới gói quà...rồi cả tới dụng cụ đi phượt...
và chị ơi...đây là Lều Nhá ...1 lớp. 2-3 ng nằm okie cả ... giá 500k nhưng fix còn 480k ...ko pải em bán nghe...chỉ là chuyển giao hộ thôi à
anh chị em nào trong nhà PDN cần thì xúc lun nhá...em đang cầm 4 cái :)....

Vui quá Lehan nhể, chắc lần đầu đi với PDN nên nó thế mà :D. Chúc mừng em sắp có lều để đi phượt nhá. Cho Lehan xem đội lều nhà PDN hôm tháng 6 ở Đảo Ngọc nè, cũng đẹp phết

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=84907&d=1341841496

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88510&d=1349189559

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88511&d=1349189875

haanhdn
02-10-2012, 23:07
Thành viên mới thì càng phải đến để bà con biết cái mặt cái mũi rồi ưng cái bụng mới cho vô được
Mà cái bụng phải chứa được bia thì Bác Polyme sẽ đặt cách tuyển Thẳng

Lỡ không ưng cái bụng thì tính sao đây? Tim đập thình thịch...

Haanhdn thì dập dòm ở đây suốt rồi, cũng không phải mới nữa đâu, chỉ tội chưa ra mắt thôi. PDN rất hân hạnh được gặp bạn vào ngày mai.
:D Tại cũng chưa có dịp, mai sẽ cố gằng ghé. Mà anh Nhân bên Hạnh Nhân cũng bên Phượt hả anh Polyme? Lúc trước cũng đi học bên lớp gì đó với ảnh, cũng tới quán 1 lần

Polyme
03-10-2012, 11:10
... :D Tại cũng chưa có dịp, mai sẽ cố gằng ghé. Mà anh Nhân bên Hạnh Nhân cũng bên Phượt hả anh Polyme? Lúc trước cũng đi học bên lớp gì đó với ảnh, cũng tới quán 1 lần

Không phải đâu, anh cũng chưa biết anh Nhân chủ quán cái mặt ngang dọc thế nào. Thấy quán rộng rãi, yên tĩnh lại đờn, ca, sáo, nhị thoải mái thì tấp vô thôi. Nhà PDN mùa hè thì hay lê la Quách Tỉnh quán, Bé Anh, Sao Biển...phía biển, quán Gió sông Hàn, bia tô 3/2, Tulip... mùa mưa thì Kiến tửu quán, Hạnh Nhân...he he! Haanhdn giới thiệu vài quán nữa cho thêm zui đi :))

lehan
03-10-2012, 11:21
Cảm ơn Hiếu nhóc nhiều nha, lều hợp với đội hình nhà PDN lắm. Khi nào có túi ngủ em alo chị qua lấy luôn nhé. Anh Polime ơi, xem ảnh thấy đội lều của nhà mình thật hoành tráng, thấy mà mê! :)
Tình hình là nhờ anh Quangcung chuyển em sang danh sách dập dòm giúp ạ! Em bị triệu đi công tác khẩn, ức đến tận cổ và đang cố tìm mọi cách để trốn, không đi được Tây Giang chuyến này em tiếc lắm! :(

hieunhoc21
03-10-2012, 12:36
https://i721.photobucket.com/albums/ww217/hieunhoc21/IMG_8972.jpg
đây là túi ngủ của chị nhá chị LêHân :))
túi mới về sáng nay...và giá là 300k/cái...ai cần lấy thì PM lấy lun nhá :)
tối nay off em đem qua lun chị nhá :)

chuotcondutduoi1
03-10-2012, 14:05
Sáng nay e lại phượt từ hà nội lên lạng sơn

https://i836.photobucket.com/albums/zz288/chuotcondutduoi/trung%20rieng/phuot/phuot%201-10-2012/IMG_20121003_093621.jpg
https://i836.photobucket.com/albums/zz288/chuotcondutduoi/trung%20rieng/phuot/phuot%201-10-2012/IMG_20121003_120538.jpg

electron
03-10-2012, 14:09
Sáng nay e lại phượt từ hà nội lên lạng sơn

https://i836.photobucket.com/albums/zz288/chuotcondutduoi/trung%20rieng/phuot/phuot%201-10-2012/IMG_20121003_093621.jpg
https://i836.photobucket.com/albums/zz288/chuotcondutduoi/trung%20rieng/phuot/phuot%201-10-2012/IMG_20121003_120538.jpg

Chơi xe từ Đà nẽng ra luôn hở anh, đã thế

Polyme
03-10-2012, 14:52
@Chuotcondutduoi : Đi độc hành hay sao mà có nhõn một mình vậy? Đi Lạng Sơn rồi đi đâu nữa?

Ba đứa Mahee, Ldtung và Kim Nguyên đang ở Tây Bắc nè

https://sphotos-a.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/150353_3151416682999_344271358_n.jpg

https://sphotos-g.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/261903_3158064529191_32910939_n.jpg

chuotcondutduoi1
03-10-2012, 16:02
Electron a phượt xe máy mà.
Bố po con đi lạng sơn rồi quay về đi mù cang chải bố ah

quangcung8352
03-10-2012, 16:18
Chúc chuotcondutduoi chuyến đi thú vị và sức khoẻ tràn trề nhé. nhớ mua anh con kiếm nhật để về anh chặt đuôi cho chú ( theo lời nhờ của chuột cái nhà chú) :Dam=))

Dungbuocgiangho
03-10-2012, 16:30
Hiếu Nhóc đem cho chị cái đèn led nhé! Thanks. Chút gặp.

Polyme
03-10-2012, 23:17
Xin chân thành cám ơn các mem cũ, mem mới nhà ta đã tới dự cuộc off hôm nay. Anh tây quá nên up vài hình cho có tính thời sự

PDN đây, hình này còn thiếu hơn chục mem nữa

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88596&d=1349280369

Anh xin giới thiệu các mem mới

Haanhdn

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88597&d=1349280369

Lehan

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88599&d=1349280369

ThiMau_love_lead

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88600&d=1349280369

Hoa cỏ ấu

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88601&d=1349280369

Bicycle

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88598&d=1349280369

Cám ơn các bạn rất nhiều, không biết nói gì hơn chỉ biết rằng các bạn từ hôm nay đã là thành viên của PDN...phượt nhiều...nhậu nhiều..,

Hôm nay ai cũng phiêu cả, nhìn đây thì biết

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88603&d=1349281505

Polyme
03-10-2012, 23:42
Quangcung cùng Bảo chúc mừng nhà Giang hồ lên Diamond

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88606&d=1349281990

Thằng Xé cùng hai mem mới Thị Mầu và Cỏ Ấu

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88604&d=1349281990

Nhậu nhưng không quên nhiệm vụ. Lead Tây Giang cùng các trợ lý hậu cần Gái giang hồ, Nguyệt đang...làm việc lo cho anh em ăn và ngủ dư lào cho...sướng

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88605&d=1349281990

Mẫu nhà ta đây nhá

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88607&d=1349281990

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88608&d=1349281990

Gái nào vào phượt cũng phải bia, rịu nhá, ke ke, Các cặp này đẹp đôi quá

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88609&d=1349281990

Mà Hieunhoc21 hôm nay là sướng nhất, he he!!!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88610&d=1349281990

Anh đi ngủ đây!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Paul Paul và Hà mai anh chém tiếp.

haanhdn
04-10-2012, 00:20
Mở đầu cho ngày hum nay bằng chúc cả nhà ngủ ngon :D Thanks anh Po nhiều nhiều!

Polyme
04-10-2012, 07:50
Ca sĩ Quangcung

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88612&d=1349311233

Lê Minh Phương, Langtu, Kevin177 và Haanhdn

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88615&d=1349311233

Chaubaogia và Nguyệt

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88602&d=1349280369

Quangcung, ThiMau, Chaubaogia, Nguyệt

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88614&d=1349311233

Gà Xé và ThiMau

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88613&d=1349311233

Một lần nữa xin cám ơn tất cả các mem đã tới dự cuộc off hôm qua. Hẹn gặp lại mọi người vào thứ bẩy, chủ nhật này trên cung đường Tây Giang

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88611&d=1349311233

Jack Daniels
04-10-2012, 09:29
Lại đi off mà không ới nhau rồi, tiếc gì 500 mét xịt mà ông Pô nỡ nòng nào hổng nhắn.

Polyme
04-10-2012, 10:31
@Jack : Anh đã nói rồi, bây giờ anh không thể nhắn tin cho từng người được. Vào đây thường xuyên thì mới biết được lịch off.

@All : Ngày 6 và 7 khả năng bão sẽ vào miền Trung, vào đâu thì chưa biết. Theo chương trình của lead Quangcung, đúng 6h15 thứ bẩy 6/10 các mem đi Tây Giang có mặt tại nhà hát Trưng Vương, tự túc ăn sáng trước đi nhá. Trời mưa bão các mem nhớ trang bị đồ đi mưa, đồ phượt cho chu đáo.

Anh quăng cái dự báo của Khí tượng VN lên đây cho các mem biết

https://www.khituongvietnam.gov.vn/web/Upload/Storm_Image/2012/10/4/2012100400.gif

shogun
04-10-2012, 10:50
Sáng nay lang thang thì thấy cái này có dính tới thành viên của chúng ta PDN

https://www.phuot.vn/threads/58758-B%E1%BA%A1n-huonggiangf1-v%C3%A0o-%C4%91%C3%A2y-t%E1%BB%9B-h%E1%BB%8Fi-nh%E1%BB%9D-t%C3%AD?p=721035#post721035

Jack Daniels
04-10-2012, 13:04
Ông thiên lôi bình tĩnh để xem em nó múa thế nào. Tuồng đang hot mà tui thì lại đang rảnh, được xem miễn phí tội gi không xem.

springrain
04-10-2012, 15:22
zzz chào các anh chị :D trời mấy bữa không vào thôi mà thấy hội mình liên hoan thêm vài đợt nữa rồi, ăn chơi ghê thiệt ^^
nghe nói ở nhà đang có bão ạ

Thitgaxe
04-10-2012, 15:37
zzz chào các anh chị :D trời mấy bữa không vào thôi mà thấy hội mình liên hoan thêm vài đợt nữa rồi, ăn chơi ghê thiệt ^^
nghe nói ở nhà đang có bão ạ

Chà,Mưa xuân lâu ngày quá...dạo này nhà Đà Nẵng có bão vì Mưa Xuân đi mất tiêu,không chém bão được,hy vọng Mưa xuân vào chém bão cho bão tan :D

electron
04-10-2012, 15:53
Ông thiên lôi bình tĩnh để xem em nó múa thế nào. Tuồng đang hot mà tui thì lại đang rảnh, được xem miễn phí tội gi không xem.

Em nghi là dạo này vợ bác cấm hút thuốc =))

hieunhoc21
04-10-2012, 16:16
hình đợt này đẹp quá bố Po ơi :)

Jack Daniels
04-10-2012, 17:20
Em nghi là dạo này vợ bác cấm hút thuốc =))

Nó khoá xừ topic rồi. Hài đang vui lại bị ngưng giữa chừng.

calien
04-10-2012, 18:35
Hy vọng bão tan sớm để không ảnh hưởng tới chuyến đi Tây Giang của nhà Đà Nẵng. Chúc các anh chị em có một chuyến đi thành công!:)

Digicuong
04-10-2012, 23:33
Chuyến đi Tây Giang xin mọi người xem lại, bão đợt này to lắm, ảnh hưởng trực tiếp cung đường anh em mình đi. Em đang ở Quảng Ngãi, thời tiết đang trời yên biển lặng báo hiệu một cơn bão lớn,

Dungbuocgiangho
05-10-2012, 00:11
Sao đây cả nhà? Chuyến đi Tây Giang ai cũng đồn bão to, sợ mưa to gió lớn đường núi sạt lỡ nguy hiểm. Em thì chỉ có rảnh cuối tuần này thôi. Nếu ko đi được thì cả nhà đi tuần sau mà ko có mặt em vậy..híc. Nhưng mà em muốn đi!!!

Dungbuocgiangho
05-10-2012, 00:14
hình đợt này đẹp quá bố Po ơi :)
Công nhận Hiếu Nhóc nó xấu trai ơi là xấu mà sao nó cua được em Hà xinh ơi là xinh! Lo mà giữ nhen Nhóc! :) nhìn hai đứa tụi em dễ thương lắm lắm!!!

Dungbuocgiangho
05-10-2012, 00:35
Dù thế nào thì mình cũng xin post thực đơn của nhà mình đi Tây Giang đợt này:
6/10:
Tập trung 6h tại nhà hát Trưng Vương, ăn sáng tự túc.
Trưa: bún cá ngừ
Tối: hột vịt lộn chiên mắm me+ bánh mì
Cháo giò heo
7/10: sáng : mì ly + cafe G7
Trưa: ghé dọc đường ăn :)
Tổng cộng học sinh trường tiểu học A Nông là 84 em ( phần quà gồm 2 áo ấm, 1 quần thun dài, 1 áo mưa tốt, 1 phần bánh kẹo) nhưng thầy hiệu trưởng nói là còn 33 bé mẫu giáo nữa, nên nhà mình cũng sẽ chuẩn bị thêm quà cho mỗi bé 1 áo ấm và 1 phần quà bánh kẹo +1 hộp sữa.

Polyme
05-10-2012, 07:03
Các mem cứ yên tâm, anh vẫn theo dõi sát đường đi của cơn bão. Nhiều khả năng bão sẽ vào giữa Bình Định và Quảng Ngãi. Nếu vậy ta vẫn đi bình thường, có mưa chút cũng không sao.

Vấn đề là Quangcung phải liên hệ ngay với trường THCS ở A nông để bảo đảm học sinh có mặt mà nhận quà của anh em ta. Chứ địa phương nghe thông báo bão lại cho các em ở nhà nghỉ hoc sợ nước lũ về ...

Đây là dự báo bão của Hải quân Hoa Kỳ sáng nay

https://www.usno.navy.mil/NOOC/nmfc-ph/RSS/jtwc/warnings/wp2112.gif

Của Hong Kong 5h sáng nay

https://www.hko.gov.hk/wxinfo/currwx/tc_1220.png?12279063034

Còn đây là dự báo của Khí tượng VN cũng sáng nay

https://www.khituongvietnam.gov.vn/web/Upload/Storm_Image/2012/10/5/2012100421.gif

Nếu theo đúng như các dự báo này thì ta...thoát rồi nhá, các mem cứ yên tâm lên đường. Ngày mai đúng 6h tập trung nghe.

Hy vọng thời tiết ngày mai gần được thế này (chuyến Tây Giang tháng 6 đây)

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=83110&d=1338776504

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=83309&d=1338967960

hoa_co_may
05-10-2012, 07:33
Miền Trung lại có bão rồi ah :(...
Đoàn đi Tây giang lần này vất vả rồi. Chúc chuyến đi tốt đẹp nhé!

quangcung8352
05-10-2012, 08:50
Chào cả nhà.

Cảm ơn thông tin báo bão của bác Po, vậy là khả năng Bão sẽ không ảnh hưởng nhiều cho chuyến đi Tây Giang, nhưng nếu có thì cũng chẵng sao, trên tinh thần thì cả nhà cứ chuẩn bị chu đáo các đồ dùng các nhân để ứng phó thời tiết xấu có thể xảy ra, nhưng đa số các men cũng rất thích chút “ cảm giác mạnh và Phong trần ”.:gun

QC đã liên lạc với Anh Luân- UBND đã chuẩn bị một nhà sàn để ở,1 nhà sàn để nấu nướng ăn uống và Soong, nồi, củi, nên BHC không phải lo về khoản trên., nói chung là ổn nếu mình không quay ra nhà Khách cũng ok.

Thời gian dự định tặng quà và kết hợp hớt tóc cho các em nhỏ từ 1.30 – 4.30 chiều cùng ngày thứ 7 (ngày 6/10/2012). Xin thông báo để ACE chuẩn bị cho chu đáo, nhất là Bác Tuấn Liên phải làm đẹp cho gần 84 em với thời gian đó thì hơi bị căng nhi? (NO) (Thôi thì hớt được chừng nào hay chừng đó vậy cứ cố gắng trong khả năng thôi, biết đâu chẵng có ma nào hớt thì sao) :))
Huy vọng các em về nhà trước chạng vạng vì trên đó khoảng 5.30 đã tối om rồi. ACE nhớ mang theo đèn pin nhé (đồ dùng không nên thiếu)

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ và hạnh phúc.
Chúc ACE tham gia Tây Giang chuyến đị thú vị và nhiều trải nghiệm. :L

hieunhoc21
05-10-2012, 10:15
Công nhận Hiếu Nhóc nó xấu trai ơi là xấu mà sao nó cua được em Hà xinh ơi là xinh! Lo mà giữ nhen Nhóc! :) nhìn hai đứa tụi em dễ thương lắm lắm!!!
người ta cua em chứ em ko bít cua gái chị ơi :-p

Chào cả nhà.

Cảm ơn thông tin báo bão của bác Po, vậy là khả năng Bão sẽ không ảnh hưởng nhiều cho chuyến đi Tây Giang, nhưng nếu có thì cũng chẵng sao, trên tinh thần thì cả nhà cứ chuẩn bị chu đáo các đồ dùng các nhân để ứng phó thời tiết xấu có thể xảy ra, nhưng đa số các men cũng rất thích chút “ cảm giác mạnh và Phong trần ”.:gun

QC đã liên lạc với Anh Luân- UBND đã chuẩn bị một nhà sàn để ở,1 nhà sàn để nấu nướng ăn uống và Soong, nồi, củi, nên BHC không phải lo về khoản trên., nói chung là ổn nếu mình không quay ra nhà Khách cũng ok.

Thời gian dự định tặng quà và kết hợp hớt tóc cho các em nhỏ từ 1.30 – 4.30 chiều cùng ngày thứ 7 (ngày 6/10/2012). Xin thông báo để ACE chuẩn bị cho chu đáo, nhất là Bác Tuấn Liên phải làm đẹp cho gần 84 em với thời gian đó thì hơi bị căng nhi? (NO) (Thôi thì hớt được chừng nào hay chừng đó vậy cứ cố gắng trong khả năng thôi, biết đâu chẵng có ma nào hớt thì sao) :))
Huy vọng các em về nhà trước chạng vạng vì trên đó khoảng 5.30 đã tối om rồi. ACE nhớ mang theo đèn pin nhé (đồ dùng không nên thiếu)

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ và hạnh phúc.
Chúc ACE tham gia Tây Giang chuyến đị thú vị và nhiều trải nghiệm. :L

chuyến này em ko đi đc do ko có ai ở nhà :((....chúc đoàn lên đường thành công nhá ...ở nhà em lập đàn rồi...đi chỉ có nắng đẹp thôi...bão thì chỉ có ở trong topic PDN thôi...ko tới Tây Giang đc đâu :)

Ca_ChamChi
05-10-2012, 10:48
to chị châu: Chị ới lúc tối chị pm bão làm em cũng thấy lo :-ss
h yên tâm rồi nhá chị nắng đẹp lắm \:d/
Chúc các anh chị có chuyến đi an toàn (HH)

hatruong
05-10-2012, 11:06
ai cua ông????:T

hieunhoc21
05-10-2012, 12:10
Đang có 5 người xem topic này (2 thành viên và 3 khách)

hieunhoc21,
hoacoau_stut

đã có hoa cỏ mây...và giờ là hoa cỏ ấu =))

hoacoau_stut
05-10-2012, 12:17
Dù thế nào thì mình cũng xin post thực đơn của nhà mình đi Tây Giang đợt này:
6/10:
Tập trung 6h tại nhà hát Trưng Vương, ăn sáng tự túc.
Trưa: bún cá ngừ
Tối: hột vịt lộn chiên mắm me+ bánh mì
Cháo giò heo
7/10: sáng : mì ly + cafe G7
Trưa: ghé dọc đường ăn :)
Tổng cộng học sinh trường tiểu học A Nông là 84 em ( phần quà gồm 2 áo ấm, 1 quần thun dài, 1 áo mưa tốt, 1 phần bánh kẹo) nhưng thầy hiệu trưởng nói là còn 33 bé mẫu giáo nữa, nên nhà mình cũng sẽ chuẩn bị thêm quà cho mỗi bé 1 áo ấm và 1 phần quà bánh kẹo +1 hộp sữa.

Thông báo cả nhà là hôm qua em nhận được bánh kẹo từ bác QC, đã gói được 118 phần bánh kẹo đẹp hoành choáng, có chụp ảnh lại mà hổng bít sao mà post lên đây, hic...

hieunhoc21
05-10-2012, 12:32
up hình lên photobucket rồi cầm cái link quăng vào đây....còn ko up hình lên fb rồi quăng fb đây để lấy hình up lên cho :)
<1 cách lấy nick FB mà ng ta pải đồng ý chăng ;)) >

Polyme
05-10-2012, 14:09
He he, hoan hô em Hoa cỏ ấu đã đăng nick, có phải là Hoacoau_stut không? Chiu khó lên đây mà chém gió nhá. Cứ up hình lên FB rồi anh post lên đây cho, cho nick FB đi Ấu.

Còn hatruong có phải em Hà của Hieunhoc không vậy?

Còn đây là thông tin bão do Khí tượng VN phát lúc 11h30 trưa nay. Cơ bản là...thoát roài :))

https://www.khituongvietnam.gov.vn/web/Upload/Storm_Image/2012/10/5/2012100503.gif

Mai mượn đồng chí Bảo Harley con này đi cho...kinh luôn, he he =))

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=83070&d=1338609929

hieunhoc21
05-10-2012, 14:10
Chính xác là 2 em đó đó bố Po ơi :))

electron
05-10-2012, 15:33
Nhìn mọi người mà em háo hức quá.
Lại 1 lần nữa lỡ hẹn với từ thiện của Phuoter nhà mình.

Chúc mọi người lên đường vui vẻ :((, cơ mà anh quangcung ơi, cho em hỏi chuyến này là mình đi chỗ nào của Tây Giang thế ạ?

hoacoau_stut
05-10-2012, 15:35
He he, hoan hô em Hoa cỏ ấu đã đăng nick, có phải là Hoacoau_stut không? Chiu khó lên đây mà chém gió nhá. Cứ up hình lên FB rồi anh post lên đây cho, cho nick FB đi Ấu.

Còn hatruong có phải em Hà của Hieunhoc không vậy?

Còn đây là thông tin bão do Khí tượng VN phát lúc 11h30 trưa nay. Cơ bản là...thoát roài :))

https://www.khituongvietnam.gov.vn/web/Upload/Storm_Image/2012/10/5/2012100503.gif

Mai mượn đồng chí Bảo Harley con này đi cho...kinh luôn, he he =))

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=83070&d=1338609929
Dạ bẩm, em chính là ấu đây bố Po. FB của em là [email protected]
Bố Po có con xe ngầu khiếp. Bữa sau cho em mượn tự sướng vài pô nha, hihi...

ThiMau_love_lead
05-10-2012, 15:38
Mấy cái ảnh chụp đẹp hoành tráng định post lên trước khi đi Tây Giang mà hổng có được. Bác Po giúp đỡ nhé, hihi...

Polyme
05-10-2012, 16:23
Mấy đứa có hình cứ gửi mail cho anh [email protected] anh post lên cho. Không thì như Hieunhoc21 đã bày cứ thế mà làm. Còn khi đủ 20 bài trên phuot.vn này thì post thoải mái theo hướng dẫn nhá.

Anh post mấy ảnh đợt trước đi Tây Giang cho ...khí thế nào :))

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=83093&d=1338774166

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=83095&d=1338774166

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=83141&d=1338884118

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=83126&d=1338795651

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=83102&d=1338775292

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=83092&d=1338774166

hoacoau_stut
05-10-2012, 16:34
Em cũng muốn đi quá, nhưng bây giờ hổng thể được nữa rầu.....

Thitgaxe
05-10-2012, 17:06
Hôm nay trời âm u,gió vi vu..Gà Xé đã đột nhập nhà Thị Mầu và Cỏ Ấu để làm phóng sư...Vài tấm cơ bản
Chủ nhà Thị Mầu đang làm màu :D
https://nr4.upanh.com/b5.s32.d1/761b54dfc1cc9b60e6a59c1aa94e1d0a_49772294.57834852 991285369016223871859n.jpg
Hết hoa_co_may rồi đến hoa cỏ âu..10 trang giấy nhà Đà Nẵng không biết sẽ tăng lên mấy trang đây...Post tấm hình của cỏ ấu :D còn cỏ may để bữa nào post sau ^^
https://nr7.upanh.com/b4.s30.d2/f28d0df1c8faa151cd7e05483ac63b4a_49772297.48693852 99128336901641580714934n.jpg
Cỏ ấu và thị Mầu,nhìn rất cu te nhé :D
https://nr6.upanh.com/b6.s32.d2/d72c4ca99a24362b6af30227283b3577_49772296.31125352 9912790356835964095270n.jpg

Chuẩn bị tinh thần cho ngày mai nhé các bạn !

Không có đường nào khó, chỉ có chân ngại đi trên lối xa......
Hy vọng cuối con đường dần ló mặt trời, lên xua màn tối qua....
Vẫn bước đi....nụ cười trên môi làm giấy thông hành.....
Mang theo "yêu thương" vào trong hành trang vì thấy nó thiếu không đành !
Chất thêm chút bình yên,khép lại chuyện tình duyên......
Ta đi trong cơn bão vì lòng mình yên !
Xa bao nhiêu ? giữa con đường vắng nắng tan hoang.....
Ngày nào còn khát thì ngày đó ta cứ lang thang!

kevin177
05-10-2012, 18:05
Lần này không đi được với nhà PDN, thật tiếc quá :(
Chúc mọi người lên đường mưa thuận gió hòa, mang ấm áp đến cho các em trong mùa đông này (c)

chuotcondutduoi1
05-10-2012, 18:07
Vậy là mai cả nhà lại lên cung đương tây giang,cung đường mà ở đó phuotd n nhà ta đã mang đến cho các em vùng tây giang chút ít niềm vui trước lúc vào học và chút ít niềm vui vào mùa đông này,chuyến này chuột lại ko tham gia cùng với cả nhà được ˘rồi.chúc cả nhà ngày mai lên đường bình an và mong là ông trời sẽ ủng hộ thời tiết cho nhà đn.

hoa_co_may
05-10-2012, 18:25
Cho mình gởi lời chào đến các em nhỏ Tây giang nhé. Hẹn có dịp chị Cỏ Mây sẽ đến cùng các em nhé các em thân yêu:L
Chúc mọi người lên đường may mắn. Mình chờ xem hình các anh chị đó nhe. Cheers!

hieunhoc21
05-10-2012, 20:13
Đã cố gắng mọi cách để xin đi chuyến này nhưng tới giờ vẫn pải ở nhà :((...lại phải hóng hình từ bố Po rồi :((...ức chế quá đi thôi :((

Polyme
05-10-2012, 21:15
https://nr6.upanh.com/b6.s32.d2/d72c4ca99a24362b6af30227283b3577_49772296.31125352 9912790356835964095270n.jpg

Kẹo cho các em, ThiMau và Ấu gói đẹp quá, cám ơn hai em nhiều :L. Bảo Gà Xé nó bầy cách post ảnh lên đây cho.

@All : Anh vừa theo dõi đường đi của bão, giờ này chắc chắn là không vào ĐN rồi, nếu có mưa chút càng...phê :)) Mọi người mai nhớ đúng giờ và ăn sáng trước đi nhá. Các xế không phải đem theo đồ nghề sửa xe, anh mang theo rồi.

haanhdn
05-10-2012, 21:26
Chúc mọi người ngày mai may mắn, bình an nhé! Ở nhà ngồi ngóng tin tức của hội ^^

ThiMau_love_lead
05-10-2012, 21:45
Chúc cả nhà lên đường bình an, gặp nhiều may mắn :)

lang tu
05-10-2012, 22:37
mai đi ko được nhưng qua tiễn đoàn đi,bên nhà hát trưng vương giờ nó đang làm sự kiện suzuki chiếm hết khu đất trống rồi,mọi người chịu khó đậu xe dưới đường vậy :D

Dungbuocgiangho
05-10-2012, 22:52
Mới chạy xuống bệnh viện mua thuốc đau bụng, đau đầu và một số vật dụng y tế. Hi vọng ko phải dùng tới chúng...

morningrise
06-10-2012, 06:16
Chúc cả nhà đi đường bình an. Ở đây âm u nhưng có vẻ như tạnh mưa rồi, hy vọng thời tiết ủng hộ anh chị em nhà mình. Nôn nao quá.

phanvudn
06-10-2012, 17:45
hjhjhj, có vẻ phượt đà nẵng đông vui nhỉ

calien
07-10-2012, 10:02
Sao chưa thấy thông tin gì về vụ Tây Giang hết vậy nè???? Sốt ruột quá !:)

khanhdn2011
07-10-2012, 12:12
chắc bị mắc kẹt trên đó rồi , Tây Giang hay sạt Lỡ nữa

ThiMau_love_lead
07-10-2012, 12:43
Nói gì vậy chời, tối mọi người về sẽ được úp đét tin thôi..Mong tin cả nhà ghê:)

hieunhoc21
07-10-2012, 14:43

bị điên sao nói mắt kẹt
ở trên A Nông đó ko có sóng...dù là viettel...và muốn đt đc thì pải ra giữa cây cầu...
và mọi người đi đều đâu pải ai cũng update fb gì đâu mà có thông tin.
chiều nay thì mọi người về thôi.và chắc có lẽ sẽ có nhậu thôi :))...cứ ở đó chờ hình thô i:))

Thitgaxe
07-10-2012, 15:14
Chính thức thông báo đoàn Đà Nẵng đã về đến nhà an toàn..Một chuyến đi vô cùng ý nghĩa,ai cũng mãn nguyện khi đặt chân đến đây,tận tay trao cho các em những phần quà nhỏ.Dường như ông trời cũng cảm động cho tấm lòng của nhà ta nên trên đường đi trời quang mây tạnh.....Nắng rộn ràng xuyên qua những khóm cây như mang thêm sức sống cho đoàn...Cung đường chúng tôi đi rất vất vả về địa hình nhưng không thể nào ngăn được những bước chân,những tấm lòng....Cũng thay mặt cho nhà gởi lời cảm ơn đến đại gia đình Tuấn Liên,chúng tôi hãnh diện vì anh...Cuộc hành trình thêm nhiều ý nghĩa khi mang nhiều niềm vui cho trẻ nhỏ....Cũng cảm ơn ban hậu cần : Nguyệt Hà,Dừng Bước Giang Hồ,Thị Mầu,Cỏ ấu...những con người đã hết lòng vì chuyến đi,những chiến công thầm lăng.Đặc biệt xin chân thành cảm ơn món rượu Ba Kích của cô giáo Tây Giang Morningrise,đã không ngại mưa gió xa xôi đã tận tay mang 1 hũ rượu rất to cho nhà Đà Nẵng ấm lòng.Đêm qua là 1 đêm không ngủ của các bạn nam nhà ta....Uống vào vác "hàng" chạy quanh nhà rông luôn....cười đau cả ruôt........Khép lại chuyến đi thành công rất mỹ mãn,xin chân thành cám ơn tất cả mọi người.Hẹn gặp mọi người trong chuyến từ thiện năm sau ( Cơ bản nhà ta là phượt ) !
Phần tiếp theo sẽ là phóng sự của phóng viên nhà ta,con xin gởi lại quyền cho bố Po:D
Các bạn đón đọc tường thuật tiếp theo nhé !

hoa_co_may
07-10-2012, 16:13
Bác Po ui,

Cả nhà chờ hình đoàn Tây Giang nhé bác.....(NT)

Polyme
07-10-2012, 17:51
Chuyến đi Tây Giang tặng quà mùa đông cho các em nhỏ xã A nông vừa kết thúc, như thường lệ anh up một số hình ảnh về hoạt động của đoàn trong hai ngày qua.

Trước hết, xin chân thành cám ơn các mạnh thường quân, các mem đã ủng hộ vật chất cho các em nhỏ Tây giang, cám ơn các mem đã nhiệt tình tham gia chuyến đi này không quản thời tiết mưa bão, cám ơn Quangcung8352 đã đề ra chương trình từ thiện “áo ấm mùa đông” lần này thật ý nghĩa và thiết thực. Đặc biệt cám ơn gia đình bạn Tuấn Liên ở Hội an mặc dù công việc của tiệm rất nhiều nhưng bốn anh em đã thực hiện cắt tóc cho hàng chục em nhỏ ở A nông cũng như trên đường đi. Và cũng cám ơn sự nhiệt tình chu đáo của các mem trong đội hậu cần đã giúp chuyến đi được trọn vẹn.

Anh tóm tắt vài hình đã, có thời gian sẽ kể chuyện cụ thể theo trình tự thời gian kỹ càng hơn

Xuất phát dưới trời mưa nặng hạt

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88722&d=1349606312

Phút nghỉ chân trên đường

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88723&d=1349606312

Trời thương nên hửng nắng lên được một tí

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88724&d=1349606312

Buổi tối bên bếp lửa hồng trong nhà rông

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88746&d=1349609420

Ngôi nhà rông nơi đoàn sinh hoạt và ngủ qua đêm

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88725&d=1349606312

Trên đường về, thời tiết thật đẹp

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88726&d=1349606312

Điệu Gangnam style trên đèo

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88744&d=1349609420

ThiMau_love_lead
07-10-2012, 18:24
Chuyến đi Tây Giang tặng quà mùa đông cho các em nhỏ xã A nông vừa kết thúc, như thường lệ anh up một số hình ảnh về hoạt động của đoàn trong hai ngày qua.

Trước hết, xin chân thành cám ơn các mạnh thường quân, các mem đã ủng hộ vật chất cho các em nhỏ Tây giang, cám ơn các mem đã nhiệt tình tham gia chuyến đi này không quản thời tiết mưa bão, cám ơn Quangcung8352 đã đề ra chương trình từ thiện “áo ấm mùa đông” lần này thật ý nghĩa và thiết thực. Đặc biệt cám ơn gia đình bạn Tuấn Liên ở Hội an mặc dù công việc của tiệm rất nhiều nhưng bốn anh em đã thực hiện cắt tóc cho hàng chục em nhỏ ở A nông cũng như trên đường đi. Và cũng cám ơn sự nhiệt tình chu đáo của các mem trong đội hậu cần đã giúp chuyến đi được trọn vẹn.

Anh tóm tắt vài hình đã, có thời gian sẽ kể chuyện cụ thể theo trình tự thời gian kỹ càng hơn

Xuất phát dưới trời mưa nặng hạt

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88722&d=1349606312

Phút nghỉ chân trên đường

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88723&d=1349606312

Trời thương nên hửng nắng lên được một tí

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88724&d=1349606312

Ngôi nhà rông nơi đoàn sinh hoạt và ngủ qua đêm

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88725&d=1349606312

Trên đường về, thời tiết thật đẹp

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88726&d=1349606312

Bố Po không có cập nhật những ảnh mà cả nhà mình đã từ thiện ạ? Em thấy hình ảnh đó nên đưa lên để các Mạnh Thường Quân và các men thấy chuyến đi của mình có ý nghĩa và tinh thần nhà PDN, không chỉ có phượt mà còn hơn thế nữa.

calien
07-10-2012, 18:33
Không biết anh chị em nhà mình có được ăn cá liên nướng, rau dớn xào, uống tà đin không ta? Đó là những thứ hơi bị đặc trưng ở xứ này. Còn như ba kích chỉ do mấy anh ở đồng bằng chế ra thôi.:D

Polyme
07-10-2012, 18:38
Đọc cho kỹ ThiMau nhá. Anh mới pót vài cái cho mọi người biết thôi, ảnh chính trao quà cho các em trong chuyến đi nhiều lắm lắm, phải có thời gian anh mới tuyển được. Cứ "từ từ cho khoai nó nhừ", he he. Em sốt sắng quá thì đây nhá :

Quà được tập kết trong phòng cô hiệu phó của trường

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88750&d=1349610273

Kẹo, sữa có tay em và Ấu đóng gói đây nhá

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88751&d=1349610273

Các anh chị nhà PDN đang...tác nghiệp

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88748&d=1349610273

Ba tay kéo lừng danh của tiệm Tuấn Liên đang trổ tài

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88747&d=1349610273

Nguyệt đang thử cỡ áo cho từng em

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88749&d=1349610273

Và thử từng chiếc dép sao cho vừa y chân các em

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=88752&d=1349610666

hoa_co_may
07-10-2012, 18:58
Ngưỡng mộ bác Po quá, dù mới về đuối hơi mà cũng cố gắng "chìu" các em út để up hình Tây Giang lên cho các nhà xem heeee ...
Cám ơn bác Po nhiều nhiều :L

ThiMau_love_lead
07-10-2012, 19:26
Hihi...Màu em ngàn lần xin lỗi bố Po vì cái nóng vội của mình, bố đi thì bố không biết chứ ở nhà sốt ruột lắm đó...Đói tin, chờ tin, hóng tin để có cái mà chém :Dam, mọi người đi Tây Giang rùi 4rum im ắng lắm

lang tu
07-10-2012, 19:42
sáng dậy sớm,dầm mưa lên tiễn đoàn đi tây giang, ai ngờ tiễn tới tây giang lun :))
https://sphotos-b.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/397278_511943108817122_1526579782_n.jpg

morningrise
07-10-2012, 19:47
Không biết anh chị em nhà mình có được ăn cá liên nướng, rau dớn xào, uống tà đin không ta? Đó là những thứ hơi bị đặc trưng ở xứ này. Còn như ba kích chỉ do mấy anh ở đồng bằng chế ra thôi.:D

Anh chị em nhà mình lên đúng ngay lúc mưa bão thì đào đâu ra mấy thứ nớ hả calien? Với lại tinh thần chính là phượt mà, hi hi, có ăn mắm ăm muối thì cũng vui lắm rồi nhể? Mới lại chỗ chị dungbuocgiangho và chị Nguyệt nhà ta nỡ lòng nào cho anh em nhà mình mắm với muối, he he. Còn vụ ba kích thì phải xem lại, cái này khoa học đàng hoàng, chỉ là mấy anh đồng bằng chế .......rượu vào mà thôi.