PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành đi Bắc Hà Si Ma Cai đầu xuân

Pages : [1] 2

greenline
30-01-2009, 09:12
Tớ định đi Bắc Hà Si Ma Cai vào khoảng 19-22/2. Có bạn nào đi cùng không? :L :help (beer)

Chương trình dự kiến: (đồ chôm của nhóm MLC bên TTVN :D)

Ngày 1: tối có mặt ở ga Trần Quý Cáp để làm thủ tục gửi xe máy lên tàu. Đi tàu SP3 chạy lúc 21h50 và đến ga Lào Cai lúc 6h15''.

Ngày 2:

Sau khi ăn sáng xong thì bắt đầu chạy từ ga Lào Cai qua Mường Khương, lên thăm cửa khẩu Mường Khương, nghỉ ăn trưa ở Mường Khương.

Chiều: Rời thị trấn Mường Khương, đoàn chúng ta sẽ tiếp tục vượt đèo Pha Long rồi đi bè qua sông Chảy để đến thị trấn Si Ma Cai. Nghỉ đêm thứ 6 ở thị trấn Si Mai Cai (Khách sạn A27 ĐT: 0912368873)

Ngày 3:

Rời Si Ma Cai, đi tiếp khoảng 8Km về phía Bắc Hà, đoàn sẽ ghé chơi phiên chợ Cán Cấu. Chợ Cán Cấu đông nhất tầm 7h - 9h.
Tiếp tục quay ngược lại 8Km về Si Ma Cai ăn trưa. Buổi chiều dự tiếp phiên chợ Si Ma Cai sau đó chạy thẳng 18Km nữa đến Bắc Hà, nghỉ đêm thứ 7 tại Bắc Hà.

Ngày 4

Chợ phiên Bắc Hà, đến trưa Lào Cai city thẳng tiến.
Tối: Người xe lên tàu giông về Hà Lội

P/s: Chương trình nếu chỉ đi Bắc Hà Si Ma Cai thì có thể rút ngắn lại 2 ngày. :S

Chin
30-01-2009, 11:37
Anh ơi, cho em cái chi phí đi.(c)

Chitto
30-01-2009, 13:25
Xem nào:

- Tàu (nằm khoang 6 giường, bét nhất) = 170 x 2 = 340K
- Gửi xe (bét nhất, 2 lần, chia 2 người) = (120x2):2 = 120K
- Ăn ị ngủ chơi xăng xe: (tính 3 ngày) = 150 x 3 = 450K

Tổng cộng khoảng 900K giày tommy (http://giayhn.com/tommy). Chẹp, đi tàu nó cũng đắt xắt ra miếng thế đấy.

Chin
30-01-2009, 15:22
Em đăng kí: 2 ôm.

greenline
30-01-2009, 18:18
Xem nào:

- Tàu (nằm khoang 6 giường, bét nhất) = 170 x 2 = 340K
- Gửi xe (bét nhất, 2 lần, chia 2 người) = (120x2):2 = 120K
- Ăn ị ngủ chơi xăng xe: (tính 3 ngày) = 150 x 3 = 450K

Tổng cộng khoảng 900K. Chẹp, đi tàu nó cũng đắt xắt ra miếng thế đấy.

Hơ hơ, đắt nhể :D Hy vọng các ôm lẫn xế nhìn chi phí không thấy choáng. :LL Có 2 ôm rồi, các xế đăng ký đê. (c)

Cảm ơn chitto nhá, hay cậu làm trưởng đoàn luôn đi nhở. :D Tầm này có khi thằng Bự cũng đi, vớ vỉn vợ chồng công công đi trăng mật cùng luôn ấy chứ. Cho dập mật luôn. :))

Tommy_ngo
30-01-2009, 19:39
He he , Anh Greenline có đi ko ? Alo Tôi nhé ; 0972 866 866 .

Tommy_ngo
30-01-2009, 19:59
Em đi với nhé Anh ơi .....

co_mem
30-01-2009, 22:26
em cũng định đi dịp trước tết, sau phụ huynh ko đồng ý :(

cứ cho em 1 chân dập dòm nhá

maytrangtc
30-01-2009, 23:47
Cảm ơn chitto nhá, hay cậu làm trưởng đoàn luôn đi nhở. :D Tầm này có khi thằng Bự cũng đi, vớ vỉn vợ chồng công công đi trăng mật cùng luôn ấy chứ. Cho dập mật luôn. :))

Cung này lão Chit đi rồi, đi lại làm giè:LL. Lão VA toàn tính cua trong lỗ:shrug:

mihtua
30-01-2009, 23:50
Xin lỗi, em nhầm.
https://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/49.gifhttps://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/49.gifhttps://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/49.gifhttps://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/49.gifhttps://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/49.gifhttps://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/49.gifhttps://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/49.gif

Nam Bự
30-01-2009, 23:53
Cung này lão Chit đi rồi, đi lại làm giè:LL. Lão VA toàn tính cua trong lỗ:shrug:

Có khi đợt trc ko có VA đi cùng nên ông Chít thấy buồn, đợt này có đôi có cặp, biết đâu lại suy nghĩ lại=))

maytrangtc
30-01-2009, 23:55
:@) :@) :@) :@) :@) :@) :@) :@)
Xin lỗi em xì pam với con H nhợn cái :LL

Mày chả pờ rồ gì cả, phải thế này này T https://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/49.gifhttps://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/49.gifhttps://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/49.gifhttps://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/49.gif

https://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/49.gif đi đê, năm trước hụt rồi thì năm nay đi với lão già VA đê:LL

mihtua
31-01-2009, 00:00
Đôi https://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/49.gif này vào đây xì pam topic của VA thế hả :T :T :T

Nam Bự
31-01-2009, 00:02
Đôi https://l.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/49.gif này vào đây xì pam topic của VA thế hả :T :T :T

Mày thì đi đâu đc, giờ bị quản thúc rồi. Có mà ở nhà nấu nướng thôi:))

Giấm
31-01-2009, 10:00
Bác Greenline rủ bên kia thì bảo giữa tháng. Thế này là thành gần cuối tháng rồi mà :(

Nếu lịch chuyển sớm hơn 1 tẹo thì cho em đăng kí với nhé.

Mon84
31-01-2009, 20:31
Các bác cho em cái lịch ngày giờ cụ thể để còn thu xếp công việc. Có bác nào là female tham gia ko ạ?

greenline
01-02-2009, 10:55
Gớm, mới có 1 hôm vắng mà bây giờ vào đã thấy tăng trang ầm ầm, đọc xong muốn té ngửa vì toàn là spam. Mod ơi, cứu em. :LL

@ Tommy ngo: Ku em máu thế nhỉ? Có chắc chắn không đới?

@ 2 đứa bự: Anh lùi lịch lại như ý muốn nhá, có đi không thì bẩu? Mấy con xe để ở nhà làm cảnh à? :Dam :T

@ mihtua: Tưởng thằng nào hóa ra thằng ku T. Năm trước thì gãy tay, năm tay bị buộc chân à? Khổ nhờ. :))

@ Giấm: Giữa tháng thì cơ mà khổ, vướng 14/2 ngày tình yêu thăng hoa. =)) Có 2 đứa thăng đến mức rủ nhau ra nhà hàng đãi cơm bụi giá cao. :LL

@ Cỏ mềm: Khổ nhờ. Hay thuê anh đến nhà xin phép phụ huynh cho :))

vntuyen
01-02-2009, 12:58
Mới vừa nằm gần chục ngày ngoài ấy, nhưng chẳng đi đâu được. 18 tháng này tớ đi công tác HN. Không biết có nhập bọn được không?

Còi cọc
01-02-2009, 17:32
Tớ định đi Bắc Hà Si Ma Cai vào khoảng 19-22/2. Có bạn nào đi cùng không? :L :help (beer)

Ngày 1: tối có mặt ở ga Trần Quý Cáp để làm thủ tục gửi xe máy lên tàu. Đi tàu SP3 chạy lúc 21h50 và đến ga Lào Cai lúc 6h15''.

Ngày 2:

Sau khi ăn sáng xong thì bắt đầu chạy từ ga Lào Cai qua Mường Khương, lên thăm cửa khẩu Mường Khương, nghỉ ăn trưa ở Mường Khương.

Chiều: Rời thị trấn Mường Khương, đoàn chúng ta sẽ tiếp tục vượt đèo Pha Long rồi đi bè qua sông Chảy để đến thị trấn Si Ma Cai. Nghỉ đêm thứ 6 ở thị trấn Si Mai Cai (Khách sạn A27 ĐT: 0912368873)

Ngày 3:

Rời Si Ma Cai, đi tiếp khoảng 8Km về phía Bắc Hà, đoàn sẽ ghé chơi phiên chợ Cán Cấu. Chợ Cán Cấu đông nhất tầm 7h - 9h.
Tiếp tục quay ngược lại 8Km về Si Ma Cai ăn trưa. Buổi chiều dự tiếp phiên chợ Si Ma Cai sau đó chạy thẳng 18Km nữa đến Bắc Hà, nghỉ đêm thứ 7 tại Bắc Hà.

Ngày 4

P/s: Chương trình nếu chỉ đi Bắc Hà Si Ma Cai thì có thể rút ngắn lại 2 ngày. :S

Theo mình thì thế này.Nếu như đã là phượt thì ngại gì khổ,đúng không?cần gì phải gửi xe máy lên tầu cho cách rách.Chạy thẳng một mạch đường 32,qua Phú thọ đến Yên bái vượt đèo Khau phạ mùa xuân.Sau đó thì qua Than Uyên,xuống Sapa và về Bắc Hà Mường Khương.Vừa thỏa sức mà ngắm cảnh xuân,vừa đúng nghĩa Phượt.Mình chỉ Spam thế thui nhé.Chúc các bạn có chuyến đi an toàn và thú vị.

Mon84
01-02-2009, 18:06
Đi cuối tháng 2 ạ? Hic hic, em vướng đợt thi cuối tháng rồi. Sau 02.03.09 em mới lượn được.

Tommy_ngo
01-02-2009, 19:08
Anh ở hp rồi lên hn à ? Lịch đi như thế nào vậy ? Rõ ràng đi Anh

hsbc
01-02-2009, 21:49
Theo mình thì thế này.Nếu như đã là phượt thì ngại gì khổ,đúng không?cần gì phải gửi xe máy lên tầu cho cách rách.Chạy thẳng một mạch đường 32,qua Phú thọ đến Yên bái vượt đèo Khau phạ mùa xuân.Sau đó thì qua Than Uyên,xuống Sapa và về Bắc Hà Mường Khương.Vừa thỏa sức mà ngắm cảnh xuân,vừa đúng nghĩa Phượt.Mình chỉ Spam thế thui nhé.Chúc các bạn có chuyến đi an toàn và thú vị.

Vấn đề không phải là ngại mà là *éo có thời gian bác hiểu chửa?:T:T:T

Totochan
02-02-2009, 09:50

Ngày 2:

Ngày 3:

Ngày 4

Rời sang tháng 3 đi bác. Cuối tháng 2 và đầu tháng 3 em vướng thi. Theo em đầu năm chờ đến tháng 3 có nắng mới đi cho đẹp. Tháng ngày vẫn rét quá! Được không bác? Em thích đi nhưng vướng thi quá! Chiếu cố đi!

greenline
02-02-2009, 10:08
Anh ở hp rồi lên hn à ? Lịch đi như thế nào vậy ? Rõ ràng đi Anh

Nói chung ở trên này chỉ tính xuất phát từ HN. Do vậy dân HP phải "chấp" thiên hạ 200km cả đi lẫn về. :D Anh đang định rút ngắn lịch trình lại 2 ngày 3 đêm cho phù hợp và chi phí cũng bơn bớt. Không thiên hạ sợ quá chẳng ai tham gia cả. :LL

@ Tồ tồ: Thời gian vào trung tuần tháng 1 là trời ấm nhiều rồi. Với lại năm nay dự kiến cuối tháng 1 hoa đào nở rộ rất đẹp. Hiện tại hoa mận đang nở trắng trời rồi. :)

@hsbc: Biết là thời gian hạn chế nhưng bác nặng lời quá. Bạn tuanthanh2005 cũng nhiệt tình tư vấn mà.

@vntuyen: welcome bác. (c)

CVN
02-02-2009, 10:12
Trong các loại xe máy thì đi cái nào nào là phù hợp các bác ơi?

greenline
02-02-2009, 10:22
Nào thử thống kê chút nào:

Xế:
1. Gr.
2. Tommy Ngo
3. Vntuyen

Ôm:

1. Chin
2. Bạn chin
3. Anh hùng Núp
4. Như trên
5. Như trên
6. Như trên
7. Như trên
8...

Dập dòm:

1. Cỏ mềm
2. cvn :LL

Tình hình là lại âm thịnh dương suy. Các bác xế cứu em. :help :help :help

@cvn: Theo em đánh giá trong các loại xe đi Dream/Wave là ổn nhất. Lý do:

1. Trọng tâm thấp, dễ lái bất kể tài nam hay nữ, đường bằng hay đường đèo. Đặc biệt là gai lốp của dream/wave là gai vuông, ngang rất bám đường, ôm cua ngọt. Cái này thì kể cả cào cào cũng không bằng (vì cào cào xe cao, dài trọng tâm xe khi ôm cua cao hơn dream/ wave). Jupiter gai lốp dọc lợi về tốc độ nhưng kém bám đường, buộc đồ khó hơn.

2. Dễ sửa chữa, phụ tùng thay thế sẵn.

3. Tiết kiệm xăng, dễ buộc/ để đồ.

4. Ít bị CSGT/biên phòng/ người dân tộc hỏi thăm. :))

vntuyen
02-02-2009, 10:41
Mình làm xế cũng được nhưng mình hông có mang xế ra được :)
Nếu HP chấp 200km thì mình chấp 2000km à? =))

Chin
02-02-2009, 10:50
Thứ 5 này em lên Sapa, thời tiết dư lào, thứ 2 em thông báo.

mùađingangphố83
02-02-2009, 13:55
Bác chủ topic cho cháu xin chân dập dòm với :D Hôm nào off cháu ra có mặt ạh vì đang phải sắp xếp vài thứ ;)
P/s: Ôm ạh! ;)

Vernal
02-02-2009, 16:01
Cho Mình tham gia với. cũng phải đến hôm nào off mới chắc chắn có đi được hay không.

Kiara
02-02-2009, 17:19
Xanh ơi, chị đi với, nhưng mà chị không ngồi được xe máy đâu, già rồi, đau lưng lắm.

Thế nhà chị chạy ô tô theo thì có được không, cho chị phương án bám càng với.

Totochan
02-02-2009, 18:01
To Green line!
Hay nhi? Bac nói tháng 1 âm lịch đấy àh? Em là người dương cơ mà. bác lùi sang tháng 3 đê để em vượt vũ môn cái đã!
@ Kiara! bà già này " hóng hớt" dã man! Cậy 4 bánh cõng bà già àh? Chị mang con ấy đi cho em xin một chân nhé (Yên tâm không đen như các đợt vừa rồi!) Ha ha!

yeuhanoi
02-02-2009, 18:16
Mình đăng ký 1 vé nhé

Tớ là xế

Mon84
02-02-2009, 22:32
Alô, em mới (ko quen ai ở đây, có tham gia đc ko? Nếu dời được sang tháng 3 thì cho em đặt 1 chân.

Chin
02-02-2009, 23:24
lịch trưởng đoàn để rõ ràng là 19.2 đi rồi, các bạn ko đi đc thời gian đó, tháng 3 mới đi đc thì nên lập 1 topic khác rủ nhau tháng 3 đi, nhỉ. Tránh " le'm " đá, xì pam anh Green.

co_mem
02-02-2009, 23:54
hí, em mà đi là phải cố thêm tý sapa đới, ai ở lại cùng không.....

maytrangtc
03-02-2009, 10:27
Tóm lại là bạn VA quyết định đi mấy ngày? 3 ngày 4 đêm thì chắc chắn em không đi. 2 ngày 3 đêm thì có thể suy nghĩ lại :D

P/S: Nếu có ô tô bám càng thì tốt quá;), anh em có thể gửi bớt đồ đi cho nhẹ;))

greenline
03-02-2009, 11:45
To Green line!
Hay nhi? Bac nói tháng 1 âm lịch đấy àh? Em là người dương cơ mà. bác lùi sang tháng 3 đê để em vượt vũ môn cái đã!

Báo cáo bác tồ tồ và các bác khác xin hoãn là lịch này fix rồi. Tôi chắc chắn sẽ đi vào cuối tuần thứ 3 của tháng 2 dương lịch này (kể cả trong trường hợp một mình một ngựa :D). Mọi yêu cầu thay đổi không được chấp thuận. :LL

@Kiara: Đường Bắc Hà Si Ma Cai đi ô tô thoải mái. Đi đê (cho em để nhờ đồ) :D

@yeuhanoi: May quá có thêm xế rồi, cám ơn bác. (beer)

@mây trắng thịt chó: Vầng, anh cũng chịu cô, có một đòi hai ghê qué. Thế thằng ku nhà cô đã chọn được xe nào để đi chưa hả? :))

Nam Bự
03-02-2009, 11:48
Báo cáo bác tồ tồ và các bác khác xin hoãn là lịch này fix rồi. Tôi chắc chắn sẽ đi vào cuối tuần thứ 3 của tháng 2 dương lịch này (kể cả trong trường hợp một mình một ngựa :D). Mọi yêu cầu thay đổi không được chấp thuận. :LL

@Kiara: Đường Bắc Hà Si Ma Cai đi ô tô thoải mái. Đi đê (cho em để nhờ đồ) :D

@yeuhanoi: May quá có thêm xế rồi, cám ơn bác. (beer)

@mây trắng thịt chó: Vầng, anh cũng chịu cô, có một đòi hai ghê qué. Thế thằng ku nhà cô đã chọn được xe nào để đi chưa hả? :))

Có đi đâu mà chọn:LL

greenline
03-02-2009, 12:03
Có đi đâu mà chọn:LL

Vậy thì tốt quá, cho anh mượn xe của em nhá.

Tộ xư thằng lào có 3 cái xe máy mà không cho mượn. :LL:))=))

Kiara
03-02-2009, 12:19
@Xanh: Chị thấy có đoạn đi bè qua sông, liệu ô tô có qua được?

Trường hợp nếu ít người, đi quách xe nhà chị cho sướng đê, chứ để chị áp giải các chú thế này thì chị thấy cũng bất tiện lắm.

mùađingangphố83
03-02-2009, 17:03
Bác cho em rút gạch! E có việc gia đình :)
Chúc cả nhà đi vui vẻ, nhìu kỉ niệm và tràn ngập nụ cười ^_^

greenline
03-02-2009, 17:24
@Xanh: Chị thấy có đoạn đi bè qua sông, liệu ô tô có qua được?

Trường hợp nếu ít người, đi quách xe nhà chị cho sướng đê, chứ để chị áp giải các chú thế này thì chị thấy cũng bất tiện lắm.

Đoạn bè đi qua sông là đường đi Mường Khương. Theo lịch trình dự kiến thì đi từ tối thứ 5 qua Mường Khương rồi mới xuống Bắc Hà, Si Ma Cai. Tuy nhiên đường khá xấu và kẹt thứ 5 nên em cắt ngắn lịch trình xuống 2 ngày 3 đêm, chỉ đi Bắc Hà Si Ma Cai thôi. Đường này thì ô tô đi từ HN lên Phố Lu rồi xuyên sang thoải mái.

Đi xe máy khoái ở cái lượn lờ thoải con gà mái. Ô tô không cần áp giải mà cứ chạy trước, lúc nào lấy đồ gặp nhau cũng được. :LL

@all: Tớ cắt ngắn lịch trình lại chỉ đi 2 ngày 4 đêm. Cụ thể là xuất phát từ HN chiều tối thứ 6 và về đến HN vào rạng sáng thứ 2. Như vậy dân HP bò về cũng hơi mệt, chắc phải nhờ cái nóc xe ô tô của bà Kiara. :D

@mùađingangphố83: cảm ơn bạn nhiều. :)

maytrangtc
03-02-2009, 17:38
Khiếp, 2 ngày 4 đêm:D,lão VA lấy đâu ra thêm 1 đêm thế:LL

greenline
03-02-2009, 17:42
Khiếp, 2 ngày 4 đêm:D,lão VA lấy đâu ra thêm 1 đêm thế:LL

Giời, đứa thì õng ẹo "ông" éo đi đứa thì "bà" supersoi từng chữ một.:T Vầng thì 2 ngày 3 đêm ạ. Riêng 2 đứa "ông" với "bà" cho thêm 1 đêm rồi về cưới nhau luôn nhá. :))

@ các đại gia admin: Bài viết cũ ở trang 1 em không thể quay lại sửa được à? :(

yeuhanoi
04-02-2009, 00:06
Ok, chỉ chờ ngày lên đường

Đăng ký thêm 1 vé cho bé mới , đèo đi phượt luôn

Chitto
04-02-2009, 00:21
Cuối tuần mà đi tàu thì phải lo vụ vé tàu xe cho cẩn thận nhá.

Lúc đi lên thì xuống ga phố Lu rồi chạy cho nhanh, có thể ngủ đêm Simacai rồi hôm sau về Lào Cai vẫn kịp. Hoặc là ngủ đêm Mường Khương rồi về Lào Cai. Nhưng như thế là đi đò qua sông, bốn bánh không đi được.

hotmen_hp1978
04-02-2009, 14:53
900k cơ á! anh GR ơi! vụ này anh để co_mem vào thương lượng với nhà ga, mặc cả giá vé xuống tí đi, em co_mem là khéo về mấy cái vụ này lắm. nhưng kiểu gì em cũng phải đăng ký 1 chân nhé. ( em chưa có bằng A2 mà chạy con cào cào ở cung đừong này liệu có phải đi bộ với các chú công an không các bác ơi)

Chin
04-02-2009, 15:30
vé như nào? em check cho ạ.

greenline
04-02-2009, 16:03
Ok, chỉ chờ ngày lên đường

Đăng ký thêm 1 vé cho bé mới , đèo đi phượt luôn

Thôi xong, thêm 1 xế và thêm 1 ôm cuối cùng là hòa. :D

Cuối tuần mà đi tàu thì phải lo vụ vé tàu xe cho cẩn thận nhá.

Lúc đi lên thì xuống ga phố Lu rồi chạy cho nhanh, có thể ngủ đêm Simacai rồi hôm sau về Lào Cai vẫn kịp. Hoặc là ngủ đêm Mường Khương rồi về Lào Cai. Nhưng như thế là đi đò qua sông, bốn bánh không đi được.

Ok, tks. Lúc đi sẽ xuống Phố Lu và lúc về đi ga Lào Cai. Vì không chắc vụ có thể gửi xe lên tàu ở Phố Lu.

900k cơ á! anh GR ơi! vụ này anh để co_mem vào thương lượng với nhà ga, mặc cả giá vé xuống tí đi, em co_mem là khéo về mấy cái vụ này lắm. nhưng kiểu gì em cũng phải đăng ký 1 chân nhé. ( em chưa có bằng A2 mà chạy con cào cào ở cung đừong này liệu có phải đi bộ với các chú công an không các bác ơi)

Hê hê, quảng cáo gà nhà ghê nhỉ. Cỏ mềm đâu rồi vào làm hàng đê. :D (Nói vậy chứ cuối tuần vé khó kiếm bỏ cha). :)) Vụ bằng A2 thì anh k rõ.

@Chin: Em xem đặt vé 2 chiều được không? Chú ý là 2 chiều có kèm xe nhé! :)

hotmen_hp1978
04-02-2009, 16:15
có bác nào biết chỉ giùm em cái, chứ không bị đi bộ về rồi một tháng sau đi bộ lên để xin xe về thì đời em dù...up nhanh nhanh giúp em để em còn tìm phương án khác đồng hành cùng các bác nào

maytrangtc
04-02-2009, 16:41
VA chả biết gì về vé tàu Lào Cai cả, cứ làm như tàu HP nhà lão ý(NO).

Tàu Lào Cai thường là không mua được vé 2 chiều trừ khi mua qua dịch vụ (mất thêm tầm 10-20K/1 vé tùy thời điểm). Kinh nghiệm gửi xe mấy lần cho thấy ở ga HN không bán trước vé xe (kể cả tàu HP). Nếu muốn gửi xe theo thì tốt nhất nên ra ga sớm từ 1-2h để gửi xe.

Còn trên phía Lào Cai thì từ 16h mới bắt đầu mở cửa bán vé, sau khi mua vé người xong thì mới vào gửi xe!

(Thông tin trên cách đây 1 năm nhưng có lẽ đến thời điểm hiện tại chắc cũng không có gì thay đổi ):D

kopiko
04-02-2009, 17:15
ôi giời,đầu gấu đất cảng sang hết đây bàn đông vui thế,e đăng kí một chân dập dòm chờ tay khỏi là ok
@hotmen e can bác nên cho con cào cào ma ở nhà,côn ciếc yếu thế xí hổ chít ;)),nhưng quyết đi nhá,e ôm :))

Kiara
04-02-2009, 19:08
Thôi, vụ này vợ chồng chị quyết chiến với các chú. Chị bỏ bốn bánh ở nhà.

Chị sẽ đi tầu lên Lao Kay, đến đó mượn xe máy mấy thằng bạn. Dưng mà cho chị đi gần chú Xanh, chị không biết móc lốp :D.

Đồ đạc cần gì, Xanh nhắc chị, để chị bẩu mấy đứa bạn trên đó lo, chứ chị phải vác từ HP đi thì cách rách lắm.

co_mem
04-02-2009, 19:56
Thôi, vụ này vợ chồng chị quyết chiến với các chú. Chị bỏ bốn bánh ở nhà.

Chị sẽ đi tầu lên Lao Kay, đến đó mượn xe máy mấy thằng bạn. Dưng mà cho chị đi gần chú Xanh, chị không biết móc lốp :D.

Đồ đạc cần gì, Xanh nhắc chị, để chị bẩu mấy đứa bạn trên đó lo, chứ chị phải vác từ HP đi thì cách rách lắm.

đúng là chị cả máu lửa

em đi sớm từ thứ 4 hoặc thứ 5 lên sapa trước, ai đi với em không.....

mihtua
04-02-2009, 20:18
VA chả biết gì về vé tàu Lào Cai cả, cứ làm như tàu HP nhà lão ý(NO).

Tàu Lào Cai thường là không mua được vé 2 chiều trừ khi mua qua dịch vụ (mất thêm tầm 10-20K/1 vé tùy thời điểm). Kinh nghiệm gửi xe mấy lần cho thấy ở ga HN không bán trước vé xe (kể cả tàu HP). Nếu muốn gửi xe theo thì tốt nhất nên ra ga sớm từ 1-2h để gửi xe.

Còn trên phía Lào Cai thì từ 16h mới bắt đầu mở cửa bán vé, sau khi mua vé người xong thì mới vào gửi xe!

(Thông tin trên cách đây 1 năm nhưng có lẽ đến thời điểm hiện tại chắc cũng không có gì thay đổi ):D

Em :@) cập nhật lại tin tức đi nhé.
Tàu HN-LC bây giờ cho mua trước vé gửi xe rồi, đến khi vác xe đến thì thường mất thêm 20k gọi là tiền công dắt xe lên tàu :shrug:

Chin
04-02-2009, 21:08
mai đi làm em check, nhưng bao nhiêu ng ạ. VA cho em biết, vì tối mai em cũng lên tàu đi leo Fan, thứ 2 mới về đến Hà nội.
Em đặt đc vé 2 chiều, yên chí. em sẽ mặc cả vụ tiền dịch vụ, vì bọn em cũng làm du lịch mừ.

yeumaudo
04-02-2009, 22:27
Úi, có mấy ngày mà topic của anh VA hot quá thể.

Cho em hóng hớt 1 ốm được không anh VA ới ời ơi. Sẽ confỉm chính thức vào ngày va linh tinh ở bữa cơm bụi giá cao ạ.:D

kopiko
04-02-2009, 22:28
@ kiara chị hỏi bạn hộ tiểu đệ xem tình hình thuê mướn xe fáo trên ấy dư lào được o ợ,chứ thật sự e thấy riêng khoản cho ngé đi cùng cũng tốn và hơi lách cách,ét vê càng hạt dẻ càng tốt chị ah :D
@ phượt hp:đệ thấy nhà mình có vẻ quan tâm vụ này,có khi hum nào đẹp trời cả nhà qua 79ĐBP bàn bạc,r còn lĩnh quà chị kiara đi mảnh Hà Giang nữa chứ nhểy:D

Chitto
05-02-2009, 01:20
Thế này thì chú VA tính lại nhé, vì có 4 cái chợ: Chợ Bắc Hà, Mường Khương, Simacai vào sáng CN, chợ Cán Cấu vào sáng thứ 7. Do đó có 2 kiểu đi xuôi và ngược chiều kim đồng hồ:

Kiểu 1: xuôi chiều kim đồng hồ: Đi tàu lên Lào Cai, T7 xuống ga Lào Cai, chạy Mường Khương, qua Pha Long, đến Simacai ngủ lại. Sáng CN có chợ Simacai, rồi về Bắc Hà, lại vòng lên Lào Cai để về. Thế là trọn 1 vòng, bỏ qua chợ MK, Cán Cấu, chơi được chợ Simacai và 1 ít Bắc Hà.
Đi thế này có cái tiện là chủ yếu xuống dốc.

Kiểu 2: ngược chiều kim đồng hồ: Đi tàu lên Phố Lu, T7 xuống Phố Lu, chạy qua Bắc Hà, đến chơi chợ Cán Cấu, đi Simacai là trưa, chạy qua Pha Long đến ngủ Mường Khương. Sáng hôm sau chơi chợ Mường Khương. Bỏ qua chợ Bắc Hà, Simacai.

Kiểu này như nhà Kiara mà bảo lên Lào Cai mượn xe là khó rồi, vì mọi người xuống ga Phố Lu.

Cũng có thể tàu lên hẳn Lào Cai, lấy xe rồi chạy ngược lại Phố Lu, đi Bắc Hà, đến Cán Cấu (chắc chợ cũng tan rồi), ngủ lại Simacai. Hôm sau xem chợ Simacai, rồi nhanh chóng đi MKhương, chơi được đoạn cuối chợ MK, về Lào Cai cho kịp tàu.

Đấy, tớ nghĩ chỉ có mấy cách đó là khả thi, tùy nghi mà chọn.

TÍM
05-02-2009, 02:29
Thế chung kết lại là anh VA định đi ctrinh` 2 ngày - 3 đêm hay là 3,5 ngày

để em góp một vài con kiến như thế này:

1. Cung Mường Khương - Pha Long - Sông chảy - Simacai - Bắc Hà chạy theo chiều như thế này thì cảm giác ép phê hơn nhiêù, chạy theo chiều từ Phố Lu lên rôì về Lào cai thì chỉ leo lên đỉnh từ từ thôi hihi ( đâý là ý kiến cá nhân của em)

2. Trong mâý cái chợ thì chợ Cán Câú là đáng chơi nhất - họp sáng T7.

3. Nêú đi 2 ngày thì làm một cung MK - Phalong - SMC - Bắc Hà là đủ,
nên chọn cái chợ thay vì cái cảm giác ép phê (trừ khi anh đi su pờ 4 )

Ngày 1: Phố Lu (5am) - Bắc Hà (ăn sáng) quẹo vào ọp rốt tý Bản Phố - hoa mận trắng nở cứ phải gọi là...La Dì Thàng - ngã ba Lử Thẩn - Chợ Cán Câú (chơi bơì và chụp ảnh tóe loe) - Simacai (chán phèo ) - ngủ đêm.

Hoặc anh k qua Bản Phố chạy đường ngoài sẽ ngang chợ Lùng Phình (hình như họp thứ 7 - ở cổng chợ có quán Ngân Nga có món lợn gác bếp treo trong gian nhà gỗ ám muôị đen, nắng xiên xiên trên bàn gỗ ghế gỗ, chẹp chẹp rang hồ lục lâm thảo khâú gặp nhau - chén chú chén anh năm mơí thì thực là nhất luooooôn! :D Thề!!!

Ngày 2: SMC - Sông chảy - MK - chạy tà tà rôì lo về LC mà mua vé tàu gửỉ xe ko thì nghẻo (NT)

Cung này dễ chạy, ko có gì quá đặc biệt, có thể còn sót lại vài vạt cải hoa vàng lâý giống, chụp mâũ được anh ạ ;)

Nêú anh chạy 3,5 ngày em nghĩ anh rủ rê rang hồ chiến hẳn cung này cho nó máu:

- HN - LC: Tàu

Ngày 1: LC - Mường Khương - Tả Ngài Chồ - Pha Long - Dìn Chin - Đò Sông chảy (Cốc Mế) - SMC - Bắc Hà ( em đảm bảo chạy tà tà 5 pm là anh có mặt ở BH chọn ksan. ăn tôí và đi ngủ, tất nhiên kịp ngó cái ksan. Vua Mèo Hoàng A Tưởng vàng ệch và làm vài nháy về cho lên 4R rủa xả cho bõ ghét :T)

Ngày 2: Bắc Hà - ngã 3 (hình như là Cán Tỷ) - rẽ phải là đường Lùng Cải đi Nàn Ma - Xín Mần. Nếu anh chạy được tốc độ 30 - 40km/h và la cà ít hơn F19 một xíu thì kịp time lên ck Xín Mần chơi ( mở bản đồ là thấy đường à) rồi phi về Hoàng Su phì ngủ

Ksan. Ngọc Anh là ok nhất ở HSP cả ăn cả ngủ luôn.
Chợ HSP họp chủ nhật mà theo em là cũng chán phèo

Ngày 3: HSP - Việt Quang - Tuyên Quang - Sông Lô sông ngàn Việt bắc bãi dài ngô lau - 2cccccccccccccc vàng óng nắng mới ~ 300km

6pm chụp ảnh kỷ niệm ở Big C, hết mấy ngày mơ màng.

Thỉnh anh xem xét, một ý nhỏ nữa là anh đừng rủ thằng su pờ 4 mang su pờ 4 đi - kẻo có lúc bỏ thì thương mà vương thì tội, cái cung này ko lẽ anh bắt nó dắt xe cả ngày, tội nó quá (NT)

Chitto
05-02-2009, 02:51
Tận tình đến thế này rồi mà mày không chạy nổi là khi nào gặp, Black nó vặt... cho mày trụi luôn

pategan
05-02-2009, 11:05
Ui giừ mới xem kỹ, đi chơi xuân mà đi nhiều thế anh không theo nhà Xanh đc rùi, không có nhu cầu ngắm cửa khẩu MK :LL
Tớ đi cái tầu chợ 9 rưỡi tối, thả xe xuống Lu rồi đi simacai- cán cấu thôi.

virgo
05-02-2009, 11:11
Thế chung kết lại là anh VA định đi ctrinh` 2 ngày - 3 đêm hay là 3,5 ngày

để em góp một vài con kiến như thế này:

(NT)

Phượt chúa đã trở lại có khác, ý kiến đâu ra đấy, VA mà không chọn được đi cách nào thì đáng đánh đòn nhỉ ;)
Lang thang ở Myanmar mà lòng Black không nguôi nghĩ về Tây bắc mùa xuân, về Hà Giang, về mây núi Y Tý, yêu quê hương đất nước cực ý (NT)

windysmile
05-02-2009, 11:48
Để em bổ xung cái lịch chợ búa ở khu đó :

Cán Cấu : sáng T7
Bắc Hà : sáng CN
Cốc Ly : sáng thứ 3
Lùng Khấu Nhi: sáng thứ 5
Mường Khương : sáng CN

theo em, các bác cố gắng thu xếp vào cuối tuần xuất phát, sẽ chơi được chợ :

Nếu đi 2 ngày thì k nên ngủ ở Simacai:

tối thứ 6 lên tàu : và xuống phố Lu

T7: Bảo với thằng phụ trách toa xe là a muốn xuống Phố Lu, trả thêm nó ít tiền thì nó sẽ dừng tàu đủ thởi gian để cho hết xe xuống phố Lu hoặc mua vé tàu và vé xe đi phố Lu (cái này e không chắc là có)

Ăn sáng nhanh và lên chơi chợ Cán Cấu cung đường: Phố Lu - Bắc Ngầm - Bảo Nhai - Bắc Hà - Cán Cấu, ăn trưa ở Cán Cấu hoặc về Bắc Hà ăn, chiều chạy Bắc Hà - Simacai - Pha Long - Mường Khương khoảng 6h là tới MK.

CN : Dạy sớm chạy lên cửa khẩu MK chơi, khoảng 9h quay về chơi tiếp chợ Mk, chợ này khá hay ho do dân du lịch ít. Ăn trưa ở MK chiều chạy về LC, tha hồ đủ thời gian gửi xe lên tàu về HN.

tối thứ 6 lên tàu, và xuống LCai trong trừong hợp k thể xuống Phố Lu

T7: Lào Cai - MKhương - cửa khẩu - Pha Long - Simacai - Bắc Hà
CN: sáng chơi chợ Bắc Hà, khu vực xung quanh Bắc Hà, ăn trưa ở Bắc Hà và chiều về Lào Cai, nếu cảm thấy đủ thời gian thì khi xuống tới cầu Bảo Nhai có thể vào khu đó hỏi thuyền ngựoc dòng sông Chảy. 3 giờ chiều rời Bảo Nhai về LC là ok, kịp gửi xe lên tàu.

Không nên ngủ đêm ở Simacai, em thích lịch trình 1 hơn, xuống tàu phố Lu chơi được 2 cái chợ cán cấu và MK, tuy nhiên lại k chơi được chợ Bắc Hà.

Chợ Bắc Hà rất to và thú vị.

zhou
05-02-2009, 12:59
Em cũng đăng ký một chân ôm , Bao giờ off vậy bác chủ topic ơi .

DreamVN
05-02-2009, 13:21
@all: Tớ cắt ngắn lịch trình lại chỉ đi 2 ngày 3 đêm. Cụ thể là xuất phát từ HN chiều tối thứ 6 và về đến HN vào rạng sáng thứ 2. Như vậy dân HP bò về cũng hơi mệt, chắc phải nhờ cái nóc xe ô tô của bà Kiara. :D

Tớ theo dõi từ đầu tới cuối - thấy được cái chốt này là hay ho nhất đấy! Nếu đi từ tối T5 thì ngày thứ 6 nhiều người phải xin nghỉ cày (tớ cũng thế!) KHÓ KHĂN QUÁ
CHỐT lại là đi vào tối T6 - Sáng sớm T2 bò về đến chuồng rồi đi cày tiếp nghe rất ổn. Cung đường thế nào tớ mù tịt đất Lào Cai các bạn cứ vẽ đi, tớ xin đi bám càng lấy kinh nghiệm cho vụ ngày Giỗ tổ bọn tớ lên lại.
Cho tớ đặt một viên gạch được không? Khi nào ọp ẹp hú tớ 1 tiếng được không nhẩy? Alo: 0982 236 286 - Xế với em Giấc mơ VN
Cảm ơn trước nhé !

Chin
05-02-2009, 13:31
Chết cha roài, em lại cứ tưởng là 19.2 đi. Thế chốt lại là tối 20 mới lên tàu ạ??? Mắt mũi tèm nhèm quá.
Anh VA ơi, em vừa check lại vụ vé tàu, ra ga mua là nhanh nhất. Chốt danh sách đi, rồi báo em, rảnh em phi đi mua cho ạ. Đằng nào nó cũng chỉ bán trc mấy hôm.
Ngồi mềm : 190k x 1 pax x 1 chiều
Nằm khoang 6: 230k, 260, 280k

greenline
05-02-2009, 14:27
Úi giời, vào topic này muốn té ngửa vì đụng đầu côm cốp các đại quan. Dạ, em trân trọng cảm ơn các đại quan, đại gia, đại phượt ạ. Được các đại quan chỉ bảo tận tình thế này thì làm sao mà lại không đi đến nơi về đến chốn chứ. :D Em sẽ kính cẩn nghiêng mình ngâm cứu và quyết định cụ tỷ ạ. :))

@ Bờ nách: Anh dốt không biết su pơ 4 là thằng nào thế?

@Chitto: Một điểm cộng về nhiệt tình tư vấn, 1 điểm trừ về chim cú chọc ngoáy. Tóm lại 0 điểm về chỗ. :))

@Yêu máu đổ: Anh thề là anh rất tôn trọng cô. Nhưng vì cô đã cho anh ăn bánh vẽ và quăng tảng bơ khiến anh suýt té cái oạch nên mời cô ở nhà nhá. :T

@all: Các bạn cứ đăng ký thoải mái nhá. Tớ sẽ tổng hợp và thống kê vào tuần sau. Chốt hạ tất cả và ọp ẹp vào sáng chủ nhật 15/2 :)). Tình hình là ôm nhiều hơn xế nên tớ e rằng nhiều bạn ôm phải nhanh chóng tự thân vận động xế. :D

@HPG:Chốt hạ sớm hơn vào tối thứ 7 (13/2) để còn mua vé tàu, bố trí xe,...

greenline
05-02-2009, 14:47
Thống kê tính đến 14h30 ngày 05/02/2008 GMT+7 :D

Xế:
1. Gr.
2. Tommy Ngo
3. Vntuyen
4. Hotman1978
5. Gà trống HP :))
6. DreamVN
7. Pategan
8. Langthang06 (xế nữ)
9. YeuHanoi

Ôm:

1. Chin
2. Bạn chin
3. Anh hùng Núp
4. Như trên
5. Như trên
6. Như trên
7. Như trên
8. Gà mái HP
9. Zhou.
10. Kopiko
11. Bạn YeuHaNoi

Dập dòm:

1. Cỏ mềm
2. cvn :LL

Hê hê, nhiều phết nhỉ. Choáng. :S Các bạn cân nhắc lại thời gian và chi phí nhé. Chốt hạ 2 ngày 3 đêm từ 20-22/2, chi phí dự kiến xấp xỉ 1.100.000VNĐ/1 người. Bởi vì:

1. Giá vé tàu (khoang 6 người) là 260.000đ/người x 2 chiều = 520.000VNĐ.
2. Xe máy nhỏ thì 140.000VĐN/xe x 2chiều = 280.000đ/xe (xe to, cào cào là 175.000VNĐ/xe).
3. Chi phí ăn uống xăng xe chia đều xế ôm: 150.000VNĐ/người x 2 ngày = 300.000VNĐ.

Tính như vậy thì xế hơi thiệt so với ôm :D, nếu chia đều thì 1.000.000VNĐ/người. Hơi đắt nhể. :S Các bạn xem xét và confirm dùm tớ nhé. Vui lòng quote lại và tự điền nick vào confirm dưới đây. :)

Confirm đi Bắc Hà Simacai vào 20-22/02/2009:
1. Gr.

Chin
05-02-2009, 15:00
2. Chin
3. Ban chin
Confirm[/B]

thoasapa
05-02-2009, 15:25
Các bác đi Bắc Hà - Si ma cai cần gì thì liên lạc với em đi. Nhà e có nhà ở Bắc Hà đấy. Hì hì, em sẽ mời các bác thưởng thức rượu Bản Phố:D. YM của em là thoa_chipyeu. Số mobi là 0913287979.

Kiara
05-02-2009, 16:10
Thồi, xong :(

Vừa nhận được lịch kiểm toán năm 2008, từ 19 - 21/2 :((

Xanh ơi, chị đen rồi, hoặc là chị với chú hổng có duyên với nhau.

vntuyen
05-02-2009, 16:19
tớ công tác ngày 18. Đi 19 thì tiện còn đợi đến tối 20 thì thừa ra gần 2 ngày. Nếu đi 20, 21, 22 thì có bay về HCM kịp đi làm không hay phãiin nghỉ thêm ngày T2. À, tớ không có xe vì đem xe từ trong này (SG) ra thì phiền quá. Thôi các bác cứ ọp đi rồi cho tớ cái lịch cuối cùng. Còn lại Black & Chitto & Quỳnh sẽ lo giúp nhá :)

greenline
05-02-2009, 16:30
Thồi, xong :(

Vừa nhận được lịch kiểm toán năm 2008, từ 19 - 21/2 :((

Xanh ơi, chị đen rồi, hoặc là chị với chú hổng có duyên với nhau.

Đúng là mấy bà kế toán mở mồm ra là đen với duyên. Em lại tưởng nhìn chi phí thấy choáng quá cơ. :LL

tớ công tác ngày 18. Đi 19 thì tiện còn đợi đến tối 20 thì thừa ra gần 2 ngày. Nếu đi 20, 21, 22 thì có bay về HCM kịp đi làm không hay phãiin nghỉ thêm ngày T2. À, tớ không có xe vì đem xe từ trong này (SG) ra thì phiền quá. Thôi các bác cứ ọp đi rồi cho tớ cái lịch cuối cùng. Còn lại Black & Chitto & Quỳnh sẽ lo giúp nhá :)

Cũng có em cỏ mềm định đi trước lên sapa kìa bác. Thôi bác và em nó làm phát luôn đê. :)) Cũng có 1 đôi nữa định đi trước hẹn gặp trên đó. Còn vụ bay về HCM thì kể cả đi từ thứ 5 hay thứ 6 thì rạng sáng thứ 2 (khoảng 6h) mới về đến ga Trần Quý Cáp, bác cứ thế mà tính. Xe thì có thể mượn hoặc thuê như một bạn gái làm xế ở đây. :)

susu
05-02-2009, 17:31
Nếu đi chuyến sớm nhất từ Lào Cai về thì tới HN chừng 4h 10' - 4h30' ạ !

Bạn vntuyen bắt ngay 1 em taxi lên Nội Bài là kịp bay chuyến 6h30.Hoặc thoải mái hơn thì chuyến 7h20 mà :shrug:

1 năm có gần 50 ngày thứ 2.Bạn vntuyen VIP thế,chả nỡ hạ cố phượt - chỉ - đạo với các bạn 1 chuyến sao ??;)

Ôiiiiii,em có thể xế lãnh đạo vntuyen được ko hả bạn Green ?? ;) :))

Chitto
05-02-2009, 19:24
Nếu đi chuyến sớm nhất từ Lào Cai về thì tới HN chừng 4h 10' - 4h30' ạ !

Bạn vntuyen bắt ngay 1 em taxi lên Nội Bài là kịp bay chuyến 6h30.Hoặc thoải mái hơn thì chuyến 7h20 mà :shrug:

Để ra sân bay thì tàu về đến Yên Viên rồi xuống bắt taxi ra luôn, không cần về HN nữa, tiết kiệm được ối thời gian

co_mem
05-02-2009, 19:53
thôi em quyết luôn vậy.

em đăng ký 1 chân ôm hẹn gặp cả nhà ở Phố Lu hoặc LC, còn em lên Sapa trước từ tối thứ 4. cả nhà có ai đi cùng em không ợ.

em ôm ai thì anh Gr lo lun nhá :D :)

co_mem
05-02-2009, 20:00

có em Susu nhận xế lãnh đạo rồi kìa, hay tối 19 xong việc bác lên Sapa chơi trước đê

thế là tớ với Susu ko có duyên gặp nhau ở cuối sông Hồng thì lần này mình lên hẳn "nơi con sông Hồng chảy vào đất Việt" gặp nhỉ (beer)

vntuyen
05-02-2009, 22:10
Nếu Susu đi được thì hay quá. Anh làm xế hay ôm đều được. Xong việc 18 là có thể phắn luôn trong chiều hay sáng 19. Sao Su? Đi chứ?

thoasapa
06-02-2009, 08:02
Chị Co Mem lên Sa Pa trước thì contract với em đi:). Mình cùng đi chơi ở SP trước rồi hẹn với mọi người để cùng đi BH. Nhà em ở Sa Pa lun, có phòng cho chị ở và có xe của em. Đường đi BH hơi tốt thôi, còn khoảng hơn 10km đang làm nếu mưa đi hơi kinh. Bây giờ đang có nhiều hoa mận nở đẹp lắm, em mới ở BH về hôm kia. Nhưng đến 20 thì e là ko còn hoa mận mấy:(

zhou
06-02-2009, 08:11
Tớ confirm, Hi vọng confirm sớm thì sẽ có xế :-)).

Mon84
06-02-2009, 11:43
Bác nào trả lời giúp em cái. Chưa quen biết ai trên này có tham gia được ko? Bác Greenline cho em xin cái contact.

greenline
06-02-2009, 15:57
Nếu Susu đi được thì hay quá. Anh làm xế hay ôm đều được. Xong việc 18 là có thể phắn luôn trong chiều hay sáng 19. Sao Su? Đi chứ?

Hơ hơ, hóa ra đại quan thích em susu, vậy mà nàng e lệ im re :)) Thôi 2 người tự liên hệ cò cưa nhá. :))

@cỏ mềm: Mọi người sẽ xuống Phố Lu vào rạng sáng thứ 6, vậy định ngủ ở Phố Lu thay vì Sapa à? Vậy bạn thoasapa chăm sóc nhá. :))

@ zhou và mon84: ok. Bạn mon84 check PM nhé. :)

Tommy_ngo
06-02-2009, 17:03
Em mới đi sa pa về thời tiết thất thường lắm , lúc nắng lúc mưa ........... Đi 5 ngày mà chả có gì

Mon84
06-02-2009, 22:21
cho em đăng ký 1 ôm + 1 xế :D

HaSapa
06-02-2009, 23:08
Chị Co Mem lên Sa Pa trước thì contract với em đi:). Mình cùng đi chơi ở SP trước rồi hẹn với mọi người để cùng đi BH. Nhà em ở Sa Pa lun, có phòng cho chị ở và có xe của em. Đường đi BH hơi tốt thôi, còn khoảng hơn 10km đang làm nếu mưa đi hơi kinh. Bây giờ đang có nhiều hoa mận nở đẹp lắm, em mới ở BH về hôm kia. Nhưng đến 20 thì e là ko còn hoa mận mấy:(

Ui chú này đi xe máy hãi lắm, toàn bốc đầu thôi,đi bộ cũng oánh võng, lần trước em đi cùng chú í rồi.

ktav007
07-02-2009, 09:15
em,người mới,cũng xin đặt gạch một xế,có j hôm off em mới chắc chắn được

ktav007
07-02-2009, 09:19
hôm off anh Gr làm ơn alo em cái nhá.
mobi: 0936 050 126

susu
07-02-2009, 09:35
Nếu Susu đi được thì hay quá. Sao Su? Đi chứ?

Vâng,em xin phép phụ huynh rồi,đi ạ !!
Bạn đi nhá,nhá !! :)

Anh làm xế hay ôm đều được.

Ôm anh thì em không dám !;) Mà để anh ôm thì "ai ....ai....ai".... dám ?? :((

Vụ này bạn Green sẽ thu xếp cho anh tới nơi tới chốn.
Nhỉ,bạn Green nhỉ !! :T :D :T

Xong việc 18 là có thể phắn luôn trong chiều hay sáng 19

Tối 18 anh bắt tàu đi Lào Cai,oánh quả lẻ ở Sa pa với bạn cỏ mềm đc những 1 đêm 2 ngày,thích ơi là thích !!

@ Em mang xe dưng cũng có thêm rơ moóc rồi ạ !!

thoasapa
07-02-2009, 09:46
Em đi xe không oánh võng với cả bốc đầu liều đâu nhá:)), chị cỏ mềm khỏi lo! Chị đi cùng em cứ yên tâm vì em thuộc từng cái ổ gà í chứ! Nhưng chỉ lo bác vntuyen, bác í đang thích chị. Hí hí:D, em mà xớ rớ thì...Dù sao thì vẫn nhhớ liên lạc với em khi nào chị lên Sa Pa nhá.

obimen26
07-02-2009, 11:34
Ném đá ,dập dzon đê...... Spam quả đầu năm

anhquanganh
07-02-2009, 12:46
Chào mọi người.

Mình đang rảnh và cũng đang máu nữa. Bác nào trưởng đoàn cho mình xin cái số đt hoặc sms cho mình nhé.
Quang Anh: 0989554436
Mình đăng ký dự kiến là 1 xế.

greenline
07-02-2009, 16:30
Vụ này bạn Green sẽ thu xếp cho anh tới nơi tới chốn.
Nhỉ,bạn Green nhỉ !! :T :D :T

Vậy là em xù xù sau hồi e lệ tuyên bố dứt khoát dồi. Đại quan vntuyen chủ động contact với em cỏ mềm để làm quả Sapa thơ mộng nhá. :)) Mà em xù xù sao lại bạo lực thế hả? :T

@all: Tớ lập danh sách confirm ở bên dưới. Các bạn cân nhắc chắc chắn hãy tham gia nhé. Lịch ọp ẹp và đóng tiền luôn vào sáng chủ nhật 15/2. :)

Ui giừ mới xem kỹ, đi chơi xuân mà đi nhiều thế anh không theo nhà Xanh đc rùi, không có nhu cầu ngắm cửa khẩu MK
Tớ đi cái tầu chợ 9 rưỡi tối, thả xe xuống Lu rồi đi simacai- cán cấu thôi.

Thấy các đại quan tư vấn thích chợ MK lắm, hay lão làm luôn quả MK đê. :D

greenline
07-02-2009, 16:51
1. Gr. (xế + đồ)
2. Chin (ôm)
3. Bạn Chin. (ôm)
4. Anh hùng Núp. (ôm)
5. Zhou (ôm)
6. Mon84+xế.
7. vntuyen+cỏ mềm
8. YeuHaNoi+ôm

Pending:
1. Anh hùng Núp2 + xế???
2. pategan??
3.ktav007 ???
4. Thoasapa ???
5. anhquanganh???
6. ????

P/s: Tình hình là xế ít quá, các bạn xế giúp tớ với :help:help:help Các bạn ôm cố gắng chủ động giùm tớ nữa. :D

Chitto
07-02-2009, 18:35
Đang tưởng tượng đến cảnh:

1. Gr. (xế + đồ) + ôm 1 + ôm 2

Thích thế nhờ

kiwabata
07-02-2009, 18:48
Cho mình xin một chân với.Mình đăng kí 1 xế,có gì mình sẻ liên lạc với bác trưởng đoàn để nói rõ hơn.Nếu có off một bữa để bàn cho kĩ thì báo cho mình biết với.Thank:)
Mình là toàn
dd: 0905296699

greenline
07-02-2009, 19:37
Đang tưởng tượng đến cảnh:

Thích thế nhờ

Trâu ơi, sao lại trâu buộc ghét trâu ăn thế. :LL Hay trâu đi làm xế đi. :)) Ngồi không gièm pha khích bác đá đểu coi chừng mông to mà não nhỏ đới. =))

yeuhanoi
07-02-2009, 20:35
1. Gr. (xế + đồ)
2. Chin (ôm)
3. Bạn Chin. (ôm)
4. Anh hùng Núp. (ôm)
5. Zhou (ôm)
6. Mon84+xế.
7. vntuyen+cỏ mềm

8. Anh hùng Núp2 + xế???
9. pategan??
10.ktav007 ???
11. Thoasapa ???
12. anhquanganh???

P/s: Tình hình là xế ít quá, các bạn xế giúp tớ với :help:help:help Các bạn ôm cố gắng chủ động giùm tớ nữa. :D

Hic hic , sao tự nhiên không có mình và ôm mình trong danh sách vậy ? bác xem lại cho em cái . hu hu

greenline
07-02-2009, 22:07
Hic hic , sao tự nhiên không có mình và ôm mình trong danh sách vậy ? bác xem lại cho em cái . hu hu

Danh sách này tớ lập điền các bạn confirm đi chính thức để biết đường tính. Bạn tham gia chắc chắn thì ok. :)

@all: Tình hình là khá nhiều bạn đăng ký mà chênh lệch ôm/ xế tớ không biết giải quyết cách nào. :( Chẳng may xảy ra tình trạng như đại quan Chit toi nói thì tớ cũng chết dở. :shrug: Mặt khác theo tớ đoàn đi xe máy muốn gọn nhẹ và thuận tiện chỗ ăn ngủ thì 5 xe là ổn. Vậy các bạn đăng ký tham gia xem xét lại tình hình và cố gắng chủ động hộ tớ. Tks! :)

susu
07-02-2009, 22:14
Danh sách này tớ lập điền các bạn confirm đi chính thức để biết đường tính. Bạn tham gia chắc chắn thì ok. :)

Thế em bảo đi thì ko chắc chắn à ?? :T :T
Em mang xe đi,cơ mà ôm - xế thì có luôn rồi !! :)

hotmen_hp1978
07-02-2009, 22:16
nghĩ mà đau, anh GR ơi! hình như anh quên em ở nhà à?? em đăng ký từ đầu mà bác bỏ rơi em thế này thì đau quá

greenline
07-02-2009, 22:19
Thế em bảo đi thì ko chắc chắn à ?? :T :T
Em mang xe đi,cơ mà ôm - xế thì có luôn rồi !! :)

Hơ hơ máu nhở. Em mang xe đi thì liên quan gì đến anh. :LL Không mang xe và xế đi kèm thì ở nhà nhá. :))

nghĩ mà đau, anh GR ơi! hình như anh quên em ở nhà à?? em đăng ký từ đầu mà bác bỏ rơi em thế này thì đau quá

Ai bảo can tôi không xác nhận có chắc chắn đi hay không? :D Máu vậy thì đợt tới off HPC này mang 550k đi đóng nhá. :))

thoasapa
07-02-2009, 22:23

Hồi nãy, em chat vơi yeuhanoi bac í cũng kêu như anh thế thì coi như a cũng đc an ủi:D (có ngừoi cũng bị quên mà).
Bác GR ạ, em sẽ từ Sa Pa qua BH. Nhà em ở BH nên chỗ ăn nghỉ gì khỏi lo chỉ cần biết có bnhiêu người thôi còn xe thì giới hạn làm gì!:). Nhà em chứa đủ lun cả người lẫn xe!

yeuhanoi
07-02-2009, 22:24
Mình và ôm của mình chắc chắn đi nên bạn cho tên hai người vào danh sách confirm nhé. Khi nào off chuẩn bị đi thì báo cho mình để tham gia nhá.

greenline
07-02-2009, 22:47
Hồi nãy, em chat vơi yeuhanoi bac í cũng kêu như anh thế thì coi như a cũng đc an ủi:D (có ngừoi cũng bị quên mà).
Bác GR ạ, em sẽ từ Sa Pa qua BH. Nhà em ở BH nên chỗ ăn nghỉ gì khỏi lo chỉ cần biết có bnhiêu người thôi còn xe thì giới hạn làm gì!:). Nhà em chứa đủ lun cả người lẫn xe!

Mình không quên mà muốn các bạn confirm, kiểu như nhận được giấy mời thì nhớ đăng ký tham dự cho nhà tổ chức biết đường mà sắp xếp ấy mà. Chứ không đến nơi mà không có chỗ lại hỏi tại sao :))

Còn vụ ăn nghỉ, cảm ơn bạn đã hỗ trợ và tham gia. Nhưng theo lịch trình các đại quan tư vấn thì bọn mình không ngủ ở Bắc Hà. :( Nếu ngủ ở Simacai (theo Chit toi) hoặc MK (theo windy) thì mình không chắc được chỗ ăn, ngủ cho nhiều người được. :( Thêm nữa là đi nhiều xe thì sẽ phải chia nhóm, giãn cách,... rồi đi tối không an toàn lắm. Vì vậy mình muốn hạn chế số xe tham gia. Anyway, nếu đi tàu mà không xuống được Phố Lu, phải xuống Lào Cai thì bọn mình sẽ nhờ bạn. Cảm ơn bạn nhiều. :)

@windy: vụ cho xe và người xuống Phố Lu không chắc chắn được hả em? Đi 2 ngày mà ngủ ở Simacai thì hôm nay chạy MK - LC gấp gáp quá à?

vnlangthang
09-02-2009, 09:19
Hi các bác,
em có 2 người, 1 xế 1 ôm + 1 Wave s xin tham gia, bọn em đang thu xếp công việc, 60% là có thể tham gia.
Nếu được các bác đồng ý và thu xếp được công việc em se đăng ký chính thức trong 1 - 2 ngày tới.
Cảm ơn các bác!

N: Tùng
Y: tungcvietnam
P: 0915 675691

Chin
09-02-2009, 10:49
em vẫn confirm: 1 Chin + 1 bạn của Chin = 2 ôm.
Vừa từ Sapa về sáng nay, hôm qua thời tiết tệ lắm, mưa phùn và sương mù dày đặc.

anhquanganh
09-02-2009, 12:47
Mình confirm là 1 xế, 1 dream, 60% đi được.

co_mem
09-02-2009, 15:40

7. vntuyen+cỏ mềm

Bác xếp thế này thì chít em mất, em làm giề có xe, hu hu

movadoklx
09-02-2009, 17:23
@windy: vụ cho xe và người xuống Phố Lu không chắc chắn được hả em? Đi 2 ngày mà ngủ ở Simacai thì hôm nay chạy MK - LC gấp gáp quá à?

Bác GR cho mình dập dòm nhá, nếu tranh thủ xe pháo mã được là phọt cùng bác í ...;)

greenline
09-02-2009, 18:21
Welcome tất cả các xế tham gia (cứu tớ :D). Bạn vnlangthang làm tớ khó xử quá. Tình hình là tớ đang méo mặt vì quá nhiều ôm, đoàn cũng khá đông rồi. Bên box du lịch TTVN cũng có mấy đoàn đi vào cùng thời gian với địa điểm khác cũng khá hay. Bạn tham khảo giùm tớ nhé. Xin lỗi! :)

@ vntuyen và movadoklx: HN có khá nhiều nơi cho thuê xe máy đi phượt, từ cào cào, mink(không ủng hộ), hay wave, ... Windy biết chỗ chỉ giùm anh với. Đại quan vntuyen tham khảo và cho ý kiến chỉ đạo để em biết đường nhé.

tamlc
10-02-2009, 11:41
Tớ dập dòm .

susu
10-02-2009, 15:24
Tớ dập dòm .

Anh Tâm đi điiiii
Có Chưn Dài ra nữa,các bạn Bản Giốc lại gặp nhauuu ;)

obimen26
10-02-2009, 16:03
đặt một chân giữ chỗ nào.......

lipton
10-02-2009, 16:03
chào anh em !

cho lipton đăng ký 1 xế nhé ! báo trước 12h là lipton đi được, nhanh giúp cái kẻo giữa tháng 4 đầu tháng 5 vợ lipton đẻ rồi.

[email protected]
tel : 0936693339

Nam Bự
10-02-2009, 23:05
Đọc đc bài off mà chán ông VA vãi, CN mình đang định xuống HP chơi với anh thì anh lại mò lên HN off với ẹp, già rồi mà đi chơi nhiều quá. Ctrình đi Simacai có gì thay đổi ko nhỉ, ngại đọc lại quá :D

susu
10-02-2009, 23:22
Đọc đc bài off mà chán ông VA vãi, CN mình đang định xuống HP chơi với anh thì anh lại mò lên HN off với ẹp, già rồi mà đi chơi nhiều quá. Ctrình đi Simacai có gì thay đổi ko nhỉ, ngại đọc lại quá :D

Rốt lại là nhà Bư có đi ko ?? ;)

toeooc
10-02-2009, 23:50
Các bác ơi cho nhà em đi với, 1 xế + 1 ôm, trọn gói tự giải quyết nhau ạ :">

digivina
11-02-2009, 01:10
ghét nhất thằng nào dập dòm, ném vớ vẩn.

vespacoi
11-02-2009, 14:22
Còn thiếu xế ko bác Green ơi? Mong được tái ngộ cùng bác và nhà Bản Rock. hihi

susu
11-02-2009, 15:31
Còn thiếu xế ko bác Green ơi? Mong được tái ngộ cùng bác và nhà Bản Rock. hihi

đi nhá đi nhá !! ;)

vespacoi
11-02-2009, 15:42
đi nhá đi nhá !! ;)

Chậm chân quá, thấy bảo đang đông. Nếu còn 1 chân cho xễ còi này thì tốt quá. Đang bị cuồng chân đây nè :D

co_mem
11-02-2009, 15:46
CHủ topic chạy đâu mất rùi ý nhỉ (NT)

Tình hình là bạn em nó cứ đòi theo, híc, phen này chị em tha hồ xế nhau đổ đèo đổ dốc

greenline
11-02-2009, 17:11
Dạ báo cáo các bác em có mặt ạ. Khiếp hắt xì hơi mãi. :D Hơ, càng gần ngày ọp ẹp càng đông vui nhỉ. Hoan nghênh các bác xế. :))

Sáng chủ nhật này 15/02/2009 mời các bác đi ọp ạ. Địa điểm em Chin đề xuất là cafe nhà thờ. Thời gian là 9h sáng. Đặc điểm nhận dạng em nho nhỏ, be bé mồm ngang mũi dọc mắt mọc hai bên và có cái balo vuông đựng máy ảnh đen xì to to bên cạnh ạ. :D (Chắc phải dán thêm chữ phượt to đùng vào đó quá. :D)

Khi đi các bác nhớ mang theo 550k/người để nộp cho em Chin mua vé tàu và mua lặt vặt chuẩn bị ạ. :))

Chin
11-02-2009, 17:18
Dạ báo cáo các bác em có mặt ạ. Khiếp hắt xì hơi mãi. :D Hơ, càng gần ngày ọp ẹp càng đông vui nhỉ. Hoan nghênh các bác xế. :))

Sáng chủ nhật này 15/02/2009 mời các bác đi ọp ạ. Địa điểm em Chin đề xuất là cafe nhà thờ. Thời gian là 9h sáng. Đặc điểm nhận dạng em nho nhỏ, be bé mồm ngang mũi dọc mắt mọc hai bên và có cái balo vuông đựng máy ảnh đen xì to to bên cạnh ạ. :D (Chắc phải dán thêm chữ phượt to đùng vào đó quá. :D)

Khi đi các bác nhớ mang theo 550k/người để nộp cho em Chin mua vé tàu và mua lặt vặt chuẩn bị ạ. :))

ố, có tên em ạ. hôm đấy em đi học, chắc ra muộn 1 tẹo.

susu
11-02-2009, 18:31
Chậm chân quá, thấy bảo đang đông. Nếu còn 1 chân cho xễ còi này thì tốt quá. Đang bị cuồng chân đây nè :D

Thì hôm tới cứ ra off đi.
Xem tình hình thấy toàn gái là gái,lo gì ko có ôm cho ôngggggg ;)!!

vespacoi
11-02-2009, 19:34
Thì hôm tới cứ ra off đi.
Xem tình hình thấy toàn gái là gái,lo gì ko có ôm cho ôngggggg ;)!!

Tình hình off vào sáng là chơi khó nhau rồi nhá. Lúc đó đang ở xa rồi. Off tối đi các bác ơi, vừa đi off vừa hóng mát :(

greenline
11-02-2009, 22:57
Tình hình off vào sáng là chơi khó nhau rồi nhá. Lúc đó đang ở xa rồi. Off tối đi các bác ơi, vừa đi off vừa hóng mát :(

Cái cậu này, đầu tiên đòi xế. Đòi xong được đằng chân lân đằng đầu bắt mọi người theo mình. :Dam :T Dù vậy để chứng tỏ sự hiếu khách anh rất sẵn lòng được ọp với cậu vào buổi tối. Cậu theo anh về HP hoặc ra hẳn Đồ Sơn cho mát nhá. =))

thoasapa
12-02-2009, 08:06
Thời tiết ở Sa Pa và cả Bắc Hà nữa đang rất đẹp mọi người ạ. Trời nắng trong xanh, hoa nở khắp nơi, lộc biếc chồi non long lanh trong nắng. Nói chung là phong cảnh hữu tình...đang chờ đợi nhà phượt!

vespacoi
12-02-2009, 08:44
Cái cậu này, đầu tiên đòi xế. Đòi xong được đằng chân lân đằng đầu bắt mọi người theo mình. :Dam :T Dù vậy để chứng tỏ sự hiếu khách anh rất sẵn lòng được ọp với cậu vào buổi tối. Cậu theo anh về HP hoặc ra hẳn Đồ Sơn cho mát nhá. =))

Thế thì tốt quá òi còn gì (NT)

Đùa thế thôi, em sáng CN này đi Quảng Ninh nên en có thể nộp kinh phí qua Chin dc không bác?

yeuhanoi
12-02-2009, 08:53
Bộ 2 ôm + xế vẫn đang chờ đến ngày xuất quân

Lâu lâu điểm danh í mà

lipton
12-02-2009, 09:25
Bác nào chủ xị cho xin cái sdt để liên lạc với - Dũng -0936693339

Nam Bự
12-02-2009, 10:44
lịch trình có vẻ đông quá rồi nhỉ:( Cứ tưởng vắng vắng thì đi ủng hộ anh GL, thế này có lẽ đành thất hẹn với anh rùi:shrug: :(:(

greenline
12-02-2009, 10:59
lịch trình có vẻ đông quá rồi nhỉ:( Cứ tưởng vắng vắng thì đi ủng hộ anh GL, thế này có lẽ đành thất hẹn với anh rùi:shrug: :(:(

Cái thằng này lại cành cao rồi, cái gì mà vắng với ủng hộ hả? :Dam :T Chủ nhật mang tiền đi ọp khẩn trương. :))

Nam Bự
12-02-2009, 11:03
Cái thằng này lại cành cao rồi, cái gì mà vắng với ủng hộ hả? :Dam :T Chủ nhật mang tiền đi ọp khẩn trương. :))

Chủ nhật hẹn anh 9h ở Chợ Sắt nhá. Em về HP từ chiều T7, về HP mà lại đc Free anh ạ:))

yeuhanoi
12-02-2009, 13:12
Tình hình là

Bác greenline điểm danh lại và post luôn số phone và yahoo để mọi người liên lạc , vừa tập làm quen với đội hình và nắm bắt thông tin hơn

v/v : Tại vì mấy hôm nay có mấy người call mình hỏi lịch trình và thông tin đi simaicai , và mình đã kêu hỏi bác greenline

obimen26
12-02-2009, 13:17
cho em đặt một chân làm xế nhé, nếu thu sếp được thì cho nốt chân còn lại vào heheeeehee

zhou
12-02-2009, 13:17

Bạn Chin có thể nói rõ địa chỉ Cafe nhà thờ không ??:(
Mình không biết cafe nhà thờ ở đâu ..

lipton
12-02-2009, 14:52
tôi cũng được gọi để hỏi thăm về chuyến đi, green phọt sdt cho anh em tiện liên lạc cái.

vntuyen
12-02-2009, 15:02
Tóm lại là tớ đi với ai bằng xe gì?
17 thì nhất định ra HN rồi, mọi người ọp xong rồi báo lại giúp nhá. Thanks!

susu
12-02-2009, 15:05
Tóm lại là tớ đi với ai bằng xe gì?
17 thì nhất định ra HN rồi, mọi người ọp xong rồi báo lại giúp nhá. Thanks!

Éo ơiiii !!
Lãnh đạo có khác nhá,chém một phát đứt đôi cây chuốiiiiiii :"> :L :">

Bạn GR lên lại cái danh sách xem tình hình xế ôm dư lào để các bạn còn biết chứ nhờ!

vntuyen
12-02-2009, 15:10
...dù đường thiên lý xa vời,dù tình cô lý chơi vơi,cũng không dài bằng lòng thương mến người...

Anh đâu ngờ em sến như con hến, yêu xế....
Dù ôm hay được ôm susu hay không thì anh cũng đi với cái Tễ :LL

Obimen, Movadok, tamlc, vespacoi: đi đi (beer) , dập dòm làm chi?????????????

alias.noodles
12-02-2009, 15:19
Thôi coi như xong ;)

Em Susu đã bị hạ gục :LL
Black ơi, thần tượng ơi ra đỡ em nó cái nào :D

susu
12-02-2009, 15:22

Đấy,lãnh đạo động viên nhiệt tình thế,các bạn Bản Giốc đi đeeeeeee :D

@ chuyến này có bạn yeuhanoi phất lá cờ đầu,có bạn vntuyen chỉ đạo tầm xa,em yên tâm lắm lắm í !! :L

Tiếc là bạn yeuhanoi đã có đôi,còn lãnh đạo thì cưỡi voi cầm trượng nên em đành đứng xa chiêm ngưỡng thôi !! :((

Chin
12-02-2009, 15:39
Bạn Chin có thể nói rõ địa chỉ Cafe nhà thờ không ??:(
Mình không biết cafe nhà thờ ở đâu ..

Chỗ nhà Thờ có mấy quán. Em thì đằng nào cũng ra muộn. Anh Green cho cả làng sđt của anh đi, chứ anh cứ mô tả bé bé nhỏ nhỏ, để cả làng mò mẫm à.

vntuyen
12-02-2009, 16:28
Bạn Gr cho số đê. Đừng ngại ai đó đánh giá là như cave nhé, thấy gương anh Dài Mà Mềm chưa? =))

Nam Bự
12-02-2009, 18:23
Nếu có ai đánh giá thì cũng đánh giá rồi, a yên tâm là bạn GR ko mong manh thía đâu :D

thoasapa
12-02-2009, 18:37
Bác Gr chạy mất rồi hay sao í??? Em thấy Co mem contract với em trên YM rồi và cả anh yeuha noi nữa! Hơ, mà bác vntuyen có định lên Sa Pa trước với Co mem ko hỉ?

vnlangthang
13-02-2009, 08:19
Bác Green oi,
vì như bác nói, đoàn quá đông nên em để ôm ở nhà, bác cho em đăng ký 1 chân xế nhá. Em confirm 100% là đi.

Hi vọng lần này được bác ưu tiên.
Tùng
P: 0915 675691

maytrangtc
13-02-2009, 09:14
Bạn VA cho mình hỏi không đi Bắc Hà có được ra off không thế? :D. Nếu được thì liên lạc với mình theo số xxxx367388 nhá:D

greenline
13-02-2009, 09:25
Khiếp, các bạn ném đá kinh quá. Cái thân tớ còm mà các bạn ném thế thì đi Sờ Mờ Cờ sao được. :(

Lát nữa rãnh tớ sẽ thống kê và gán ghép các bạn. Ai có âm mưu với ý đồ gì thì PM cho tớ để xử luôn, còn khi ghép rồi cấm cãi. :D

Số ĐT của tớ là 01263.427.376 :)

vespacoi
13-02-2009, 10:19
Tình hình là em comfirm 100% nhé. Hiện tại đang 1 mình 1 xế, có ôm nào nhào rô ko? Hihi

lipton
13-02-2009, 10:31
gấu đòi đi theo, tình hình là xế lại có thêm 1 ôm, hic hic

vntuyen
13-02-2009, 11:18
Lên Sapa thì dễ rồi, nhưng không về T2 thì hơi căng vì hôm đó Cty có sự kiện.
Để suy nghĩ thêm. Cỏ mềm vẫn thế chứ?

co_mem
13-02-2009, 11:23
Lên Sapa thì dễ rồi, nhưng không về T2 thì hơi căng vì hôm đó Cty có sự kiện.
Để suy nghĩ thêm. Cỏ mềm vẫn thế chứ?

vầng, em vẫn thế.
anh em mình ọp ẹp trên SP trước nhá (beer)

movadoklx
13-02-2009, 11:32

Vậy cho Chưn Dài đăng kí nhá 1 xí + 1 ốm nha .(beer)

Chin
13-02-2009, 11:46
Vậy cho Chưn Dài đăng kí nhá 1 xí + 1 ốm nha .(beer)

khi mô anh ra để hội Bản Rock off anh nhỉ. Anh nhớ mang nhiều nhiều trái cây nhá. Thương nhớ anh lắm ấy (thương nhớ trái cây hơn)

movadoklx
13-02-2009, 11:50
khi mô anh ra để hội Bản Rock off anh nhỉ. Anh nhớ mang nhiều nhiều trái cây nhá. Thương nhớ anh lắm ấy (thương nhớ trái cây hơn)

Thank kiu em, Vậy anh mua 1 trái Thanh Long rồi cả hội cùng chia sẻ nhá nhá ahahahahah......

LinhEvil
13-02-2009, 12:17
Thank kiu em, Vậy anh mua 1 trái Thanh Long rồi cả hội cùng chia sẻ nhá nhá ahahahahah......

1 trái thanh long cả hội ngồi nhằn hạt cho vui

greenline
13-02-2009, 12:21
vầng, em vẫn thế.

Đang ngồi làm danh sách mà choáng vì hơi hơi ... quá nhiều. :S Ba anh em nhà này (bao gồm cả xù xù) mệt quá cơ. Tranh thủ thông báo với đại quan vntuyen là tình hình xế khả năng chỉ vừa đủ. Vậy đại quan muốn đi thỉ phải chắc chắn, tự lo xe và contact với ôm đăng ký của đại quan nhá. :LL Tha cho em cái thân còm lo không nổi. :))

Nhắc lại là ọp lúc 9h sáng chủ nhật ở cà phê nhà thờ Hà Nội. Em sẽ ra sớm một chút để chọn chỗ vừa đủ (đông :D) Số điện thoại của em post bên trên, các bạn ra đó không thấy thì liên hệ nhé. Ọp ẹp giải quyết chốt luôn nhé các bác! (c)

susu
13-02-2009, 12:32
1 trái thanh long cả hội ngồi nhằn hạt cho vui

Khôngggg
Su ăn Thanh Long,nhằn hạt cho cả hội ngồi nhấm !! Vui ơi là vuiiiiii :LL =))

@ chị Cỏ : :((

vespacoi
13-02-2009, 12:59
Khôngggg
Su ăn Thanh Long,nhằn hạt cho cả hội ngồi nhấm !! Vui ơi là vuiiiiii :LL =))

@ chị Cỏ : :((

Hạt Thanh Long phải phơi khô, rồi rang nên ăn mới thơm :LL

vntuyen
13-02-2009, 13:01
Bạn Movadok gặp nhà vườn Dudi mua trái cây đi. Nào là Dừa to, nào là dứa to, nào là xoài thơm, bác ấy đã chào hàng trước tết đấy.

@EmLinh: quả thanh long cả hội nhằn hạt thì vui rồi, mạnh ai nấy nhằn. Nhưng quả xoài thì nhằn tập thể thế nào nhỉ? =))

Vậy là cái vụ xe pháo cũng chưa quyết được, khó nhỉ?

Mon84
13-02-2009, 13:39
Tớ vẫn đăng ký 1 xế + 1 ôm đấy nhé

Chin
13-02-2009, 13:45
Cái Su nó ăn bơ cả quả anh ạ. Anh nhớ mua bơ cho nó. Quả nào vàng vàng, ngon ngon vào cho nó nhằn hạt

vntuyen
13-02-2009, 13:49
Anh lại cứ tưởng Susu nó thích đánh bi-a, vì mấy tay này thích thoa lơ lắm :))

thoasapa
13-02-2009, 13:52
vầng, em vẫn thế.

Hị hị! Ọp trên này 2 bác nhớ alô cho em đới!

movadoklx
13-02-2009, 14:12
[QUOTE=vntuyen;86630]Bạn Movadok gặp nhà vườn Dudi mua trái cây đi. Nào là Dừa to, nào là dứa to, nào là xoài thơm, bác ấy đã chào hàng trước tết đấy.
QUOTE]

Vậy là phải mời các bạn HN về vườn của nhà bác Dudi chơi rùi,
@Bac Vntuyen: nói trái xoài to quá, lấy trái chôm chôm được rồi.
@ all : Cuối cùng cho mình kg tham gia ọp ẹp nhá bác Gr, vì đường xa quá không lên Thủ đô được ạ.(beer) Mình sẽ theo dõi trên in tẹc nét vậy .

co_mem
13-02-2009, 14:54
E show cái bản đồ cho cả nhà háo hức nhá, còn lịch trình cung đường thì chờ a Gr

Nếu đi 1 vòng tròn như thế này thì phải chạy gấp gấp ạ

susu
13-02-2009, 14:57
@vntuyen : em sẽ nhằn quả bơ.
Hạt cho cái Chin còn lại tách vỏ,thoa lơ lên mặt anh cho da anh điẹppppppp

Em sẽ nhằn Thanh Long.Hạt rang lên cho bạn Vespa ngồi uống trà đá cắn hạt.

Em sẽ nhằn đá.Ném cả tảng vào đầu bạn GR vì tội hò hét em ...

@ với riêng bạn Vô fa tốc : ko off dưng vẫn đi chớ ?? :D

yeuhanoi
13-02-2009, 15:11
Bác greenline điểm danh lại đi

Em xin điểm danh trước

1. yeuhanoi
2. omyeuhanoi

....

greenline
13-02-2009, 15:38
Danh sách dự kiến đi Bắc Hà Simacai từ 20-22/2/2009

Đã confirm:
1. Gr + ôm.
2. YeuHaNoi + ôm
3. Mon84+xế
3. Chin + vnlangthang
4. xù xù + còi.
5. lipton+ôm
6. Chân dài +ôm

Chưa confirm hoặc abc:
7. Teooc + xế
8. anhquanganh + Bạn Chin
9. DreamVN + Zhou (ôm)
10. vntuyen
11. Anh hùng Núp 2 + anh hùng Núp 3.

Danh sách dự kiến 5 xe thành gấp đôi. Choáng! :S Các bạn không có tên trong danh sách hoặc đang dập dòm hoặc không đi như mây trắng thịt chó thì chủ nhật cứ ra ọp nhá, biết đâu có đôi có cặp. :LL Bác chân dài ở xa ok.

Ọp 9h sáng chủ nhật 15/2 tại cà phê nhà thờ trên đường Nhà thờ cạnh Nhà thờ lớn Hà Nội. Vui lòng đừng đến muộn. Nếu không tìm thấy ai có cái balô đen, vuông to to bên cạnh :LL thì các bạn hãy gọi số của tớ: 01263427376.

lipton
13-02-2009, 16:06
thanks GL, hẹn gặp nhau sáng CN ở nhà thờ. Ôm của tớ vừa confirm luôn rồi

vnlangthang
13-02-2009, 16:41
Thank bac Green!(beer)

zhou
13-02-2009, 17:02
Ơ thế tớ confirm đầu tiên thì lại cho vào danh sách chưa confirm + abc ạ?

Thế thì giận nhỉ . Hay tại không đi cửa sau =)) ?

Bạn nào biết cửa sau thì chỉ cho tớ với .....:T
Bạn Dreamvn dư lào , confirm đi bạn.:)

TnT205
13-02-2009, 17:10
Nếu mình không nhầm thì chợ cán cấu và chợ simacai họp khác ngày đấy! Trên Simacai có mấy cái chợ, Cán cấu vào thứ 7, Simacai vào chủ nhật, chợ Sín Chéng họp vào thứ 4. Nên sáng đi 1 chợ chiều đi một chợ thì sợ là ko được đâu

greenline
13-02-2009, 17:31
Ơ thế tớ confirm đầu tiên thì lại cho vào danh sách chưa confirm + abc ạ?

Thế thì giận nhỉ . Hay tại không đi cửa sau =)) ?

Bạn nào biết cửa sau thì chỉ cho tớ với .....:T
Bạn Dreamvn dư lào , confirm đi bạn.:)

Mình đã nhắn tin cho bạn DreamVN hẹn chủ nhật đi ọp, bạn này ít vào forum. Danh sách chưa confirm hoặc abc nghĩa là chưa confirm hoặc có gì thì đi ọp giải quyết. :D Còn vụ giận thì đừng, mình đảm bảo sẽ có xế ngon cho bạn. :D

vespacoi
13-02-2009, 20:17
Xin phép bác GR em không đi off ẹp. Em sẽ nhanh chóng liên hệ với các nhà chức trách đển lĩnh án sớm (nộp kinh phí). Chúc cả nhà vui vẻ!

vespacoi
13-02-2009, 20:20
@vntuyen : em sẽ nhằn quả bơ.
Hạt cho cái Chin còn lại tách vỏ,thoa lơ lên mặt anh cho da anh điẹppppppp

Em sẽ nhằn Thanh Long.Hạt rang lên cho bạn Vespa ngồi uống trà đá cắn hạt.

Em sẽ nhằn đá.Ném cả tảng vào đầu bạn GR vì tội hò hét em ...

@ với riêng bạn Vô fa tốc : ko off dưng vẫn đi chớ ?? :D

Su chuẩn bị món hạt TL rang nhé. Mình vừa đinh vừa nhắm cho rui. Ối tên lại thèm ấy chứ (beer)

co_mem
13-02-2009, 20:24
Su chuẩn bị món hạt TL rang nhé. Mình vừa đinh vừa nhắm cho rui. Ối tên lại thèm ấy chứ (beer)

các bạn cắn hạt thanh long nhớ đừng vứt vỏ ra đường nhá :)

ktav007
13-02-2009, 20:51
đông vui quá
.ktav007 confirm 1 xế
để tăng phần háo hức,anh em ai có ảnh về cung đường đó up lên đi cho mấy người mới như em biết qua.

vespacoi
13-02-2009, 21:22
Có lẽ BTC nên treo giải thưởng xế + ôm ngộ nghĩnh của chuyến đi? Giải thưởng sẽ được trao sau chuyến đi (có thể là 1 gói hạt Thanh Long). hehe

pategan
13-02-2009, 23:09
[COLOR="Blue"]

Danh sách dự kiến 5 xe thành gấp đôi. Choáng! :S Các bạn không có tên trong danh sách hoặc đang dập dòm hoặc không đi như mây trắng thịt chó thì chủ nhật cứ ra ọp nhá, biết đâu có đôi có cặp. :LL Bác chân dài ở xa ok.

Ọp 9h sáng chủ nhật 15/2 tại cà phê nhà thờ trên đường Nhà thờ cạnh Nhà thờ lớn Hà Nội. Vui lòng đừng đến muộn. Nếu không tìm thấy ai có cái balô đen, vuông to to bên cạnh :LL thì các bạn hãy gọi số của tớ: 01263427376.
Tưởng in ít ng đi chứ đông như quân nguyên thế này tớ té đi lẻ , chán cảnh đàn đúm với chụp mẹt mấy cái ng kinh ở nhà ng dân tộc rồi :LL

Cà phê Nhà thờ có mấy quán Số 2 Kinh đô toàn tụi chụp ảnh ngồi, số 4 vỉa hè sáng chủ nhật nào cũng đầy nhóc mấy thằng đeo balo máy ảnh, đầu phố số 6 thì tụi moto với cào cào ngồi,hy vọng hôm đấy chúng nó đàn đúm đi lễ hội làng Thổ hà bớt đi,
Chú Xanh cứ xăm chữ lên mặt cho mọi ng khỏi nhầm nhá :))

yeuhanoi
13-02-2009, 23:10
post cái chân dung pác greenline lên cho mọi người dễ nhận mặt

Hic hic , nhìn chữ mà đoán người khó quá

susu
13-02-2009, 23:14
dào ôiii
Bọn máy ảnh nó ngồi bên Kinh Đô.Bọn ko máy ảnh thì ngồi quán Sinh Viên bên cạnh cơ.Ở phía ngoài í ạ !!

Chin
13-02-2009, 23:19

Đã confirm:
1. Gr + ôm.
2. YeuHaNoi + ôm
3. Mon84+xế
3. Chin + vnlangthang
4. xù xù + còi.
5. lipton+ôm
6. Chân dài +ôm

Chưa confirm hoặc abc:
7. Teooc + xế
9. DreamVN + Zhou (ôm)
10. vntuyen

Chết thật, bạn của Chin confirm nhá, confirm từ đầu ấy. Chỉ có xế là abc thôi.

obimen26
14-02-2009, 14:01

Đã confirm:
1. Gr + ôm.
2. YeuHaNoi + ôm
3. Mon84+xế
3. Chin + vnlangthang
4. xù xù + còi.
5. lipton+ôm
6. Chân dài +ôm

Chưa confirm hoặc abc:
7. Teooc + xế
9. DreamVN + Zhou (ôm)
10. vntuyen

7. obimen26 + ôm...cho em tham gia mới...

greenline
14-02-2009, 17:16
7. obimen26 + ôm...cho em tham gia mới...

Tình hình là đoàn đã quá đông rồi, nếu bác chỉ đi một 1 xế + 1 xe thì may ra được ưu tiên. :LL

obimen26
14-02-2009, 17:20
Tình hình là đoàn đã quá đông rồi, nếu bác chỉ đi một 1 xế + 1 xe thì may ra được ưu tiên. :LL

em đặt một chân, từ mấy hôm trước rùi mà.... hihi... đảm bảo xế tốt lốp khỏe, bác mà không cho đi , em về méch hội bản giốc nhà em...(cẩn thân nhé )

greenline
14-02-2009, 20:18
em đặt một chân, từ mấy hôm trước rùi mà.... hihi... đảm bảo xế tốt lốp khỏe, bác mà không cho đi , em về méch hội bản giốc nhà em...(cẩn thân nhé )

Anh thật, chưa đi đã dọa anh thế này thì thôi thôi... mình xa nhau nhá. :)) Tình hình là trưa nay gặp nguyên 1 đám phượt chúng đang dọa đi đông thế (10 xe) thì tối chủ nhật vác hết xe về hơi bị khó. Còn chuyện đâu khó có Bác Hồ thì chưa biết. :LL

co_mem
14-02-2009, 21:30
Anh thật, chưa đi đã dọa anh thế này thì thôi thôi... mình xa nhau nhá. :)) Tình hình là trưa nay gặp nguyên 1 đám phượt chúng đang dọa đi đông thế (10 xe) thì tối chủ nhật vác hết xe về hơi bị khó. Còn chuyện đâu khó có Bác Hồ thì chưa biết. :LL

Thế thì chia đôi 5 xe ở lại thứ 2 về :D

Tommy_ngo
14-02-2009, 22:37
Nghe Em Cỏ Đá Nói Có Vẻ Hợp Lý Đấy .......... Hay Là Thôi Ko Đi Nữa .......... He He

greenline
14-02-2009, 23:24
Nghe Em Cỏ Đá Nói Có Vẻ Hợp Lý Đấy .......... Hay Là Thôi Ko Đi Nữa .......... He He

Cái thằng ku này, anh đã nhắc nhở rồi mà không nghe. Chịu khó đi chỗ khác ném đá với chém gió nha. Còn không đợi anh về HP dẫn ku ra mỏ đá thích ném bao nhiêu thì ném. Ném không nổi thì lăn nhá. :Dam:T

yeuhanoi
15-02-2009, 00:56

Thằng cha này ở Hải Phòng mà máu đi quá ! lăm le nhiều chuyến nhưng đều bị hụt . Lần trước về Hải Phòng quên alo cho ku rồi , hic hic :D

greenline
15-02-2009, 21:15
Tình hình là đông hơn dự kiến :(( và chương trình ban đầu phải thay đổi. :( Tớ đành phải làm mếch lòng một vài bạn. Các bạn không tham gia được cho tớ xin lỗi nhé. :)

Chương trình sẽ là Hà Nội, Lào Cai, Bắc Hà, Simacai và ngược lại. (Một cung tương đối "méo" do đi 4C về 70 :D) Lý do vì đoàn quá đông và có vài bạn chưa có kinh nghiệm nên vụ đi đò sông Chảy và đèo Pha Long đành phải hẹn lần khác. Thông báo tình hình vậy để đồng chí chân dài ở xa biết tình hình. :))

Nói thêm là bây giờ đoàn mình chịu khó take care em Chin tí chút. Lý do không phải là sợ em ấy cầm tiền bùng :)) mà là chúc em ấy chóng khỏi ốm để đi phá làng phá xóm cho vui. =))

Chin
15-02-2009, 21:22
Tình hình là đông hơn dự kiến :(( và chương trình ban đầu phải thay đổi. :( Tớ đành phải làm mếch lòng một vài bạn. Các bạn không tham gia được cho tớ xin lỗi nhé. :)

Chương trình sẽ là Hà Nội, Lào Cai, Bắc Hà, Simacai và ngược lại. (Một cung tương đối "méo" do đi 4C về 70 :D) Lý do vì đoàn quá đông và có vài bạn chưa có kinh nghiệm nên vụ đi đò sông Chảy và đèo Pha Long đành phải hẹn lần khác. Thông báo tình hình vậy để đồng chí chân dài ở xa biết tình hình. :))

Nói thêm là bây giờ đoàn mình chịu khó take care em Chin tí chút. Lý do không phải là sợ em ấy cầm tiền bùng :)) mà là chúc em ấy chóng khỏi ốm để đi phá làng phá xóm cho vui. =))

có thể em bùng lắm chứ nhỉ, hê hê.
Do từ lúc đi off về đến giờ, em nằm bẹp, nên chưa email cho cả nhà đc.
còn 3 bạn chưa đóng xiềng nhá: VespaCoi, Chưn dài và ôm chưn dài.
Bạn vnlangthang, bạn Huệ, Yeuhanoi+ôm: sẽ đi xe máy lên, ko gửi xe. Chiều về vnlangthang+huệ sẽ vẫn đi xe máy về.
em Bích Thuỷ thì vẫn muốn cho 2 bạn của em ấy đi.
Hết!

yeuhanoi
15-02-2009, 22:46
Và danh sách quá tải

https://lh6.ggpht.com/_by2LewMw1dM/SZg3LJcJqPI/AAAAAAAAE0U/A3A6cTCWIPs/s512/DSCN0675.JPG

greenline
15-02-2009, 23:17
Bạn vnlangthang, bạn Huệ, Yeuhanoi+ôm: sẽ đi xe máy lên, ko gửi xe. Chiều về vnlangthang+huệ sẽ vẫn đi xe máy về.

Cho phép tớ bày tỏ lòng kính phục với các bạn vnlangthang, Huệ, YeuHaNoi+ôm vì lòng dũng cảm chạy xe máy xuyên đêm đua cùng đoàn tàu hỏa. Cho phép tớ bày tỏ lòng kính phục lần nữa với 2 bạn vnlangthang+Huệ có kế hoạch tiếp tục chạy xe máy xuyên đêm về HN. Lòng kính phục xuất phát từ tận đáy lòng tớ, thề!

Tuy nhiên tớ nghĩ là việc chạy xe máy đêm không cần thiết chút nào. Lý do là không an toàn và mất sức. Thêm nữa có thể các bạn không care ba cái chuyện lẻ tẻ như trên, nhưng chắc các bạn hiểu rằng mọi người trong đoàn đi cùng sẽ rất lo lắng nếu các bạn chạy như vậy.

Vì thế tớ mong các bạn thay đổi ý kiến và đi cùng mọi người để tán chuyện cho vui vẻ. Trong trường hợp các bạn thích chạy xe máy xuyên đêm, vui lòng đi riêng nhé!. :)

@yeuhanoi: Cảm ơn bạn đã post ảnh nhưng bạn vui lòng chú ý sự riêng tư của mỗi người trên diễn đàn mở. :)

yeuhanoi
15-02-2009, 23:35
Có thể mọi người hiểu sai ý mình rồi

1. Mình sẽ đi xe máy vào sáng thứ sáu , và nghĩ ngơi vui chơi ở SAPA vào đêm thứ 6 . Chứ không phải chạy xe xuyên màn đêm

2. Mình muốn ngắm cảnh trên đường đi từ Hà Nội đến Sapa , vì mình chưa có dịp nào

Và cũng mới chỉ là dự định , sáng mai mình sẽ confim đi như thế nào .

Cám ơn greenline nhắc nhở mình về việc post hình , mình sẽ xóa .

cuongtax
16-02-2009, 07:53
Tình hình là hôm trước không tham gia off để đăng ký với các bạn được, bạn Green cho mình đăng ký 2 xế nhé.Thank!

yeuhanoi
16-02-2009, 09:14
Tớ vẫn đi theo lịch trình

Là đi cùng , chơi cùng , về cùng mọi người nhé !

Hôm nào rảnh mời trưởng nhóm vài chai

Chin
16-02-2009, 09:16
Các bạn đi tàu lên hết nhá. riêng vnlangthang+Huệ có việc riêng cần ở lại Sapa, nên ko về cùng đoàn.
Cheers,
Chin

Chin
16-02-2009, 09:21
Cả nhà PM cho em tên đầy đủ + số CMND để Obimen mua bảo hiểm.

greenline
16-02-2009, 11:26
Tớ vẫn đi theo lịch trình

Là đi cùng , chơi cùng , về cùng mọi người nhé !

Hôm nào rảnh mời trưởng nhóm vài chai

Yeah, hiểu nhầm thôi. Căn bản tại tớ bị ám ảnh thành tích đi xuyên đêm đến 4h sáng của các bạn. Thú thật là quá hãi. :))

Các bạn chú ý là nhớ lo đầy đủ chứng minh thư và giấy tờ xe cẩn thận. Tớ đi có mấy lần bị các nàng quên/ mất CMT phải đi năn nỉ công an với biên phòng, khổ bỏ cha. X(

ktav007
16-02-2009, 11:27
trần anh đức
CMND: 162789360

lipton
16-02-2009, 12:37
cảm ơn thư ký + thù quỹ chin đã thu xếp cho anh em. Em gái cho anh hỏi, gửi xe lên tàu có cần phải lobby trước ko? anh sợ người đến sớm, người đến muộn, mỗi xe nằm 1 góc, lúc lấy xuống chờ đợi nhau bất tiện lắm.

Nhờ bạn nào có thời gian thì đến sớm lobby trước với nhà tàu rồi tập trung xe cho lên cùng 1 lúc được ko nhỉ?

Cảm ơn trưởng nhóm greenline mời anh em chầu nước ngày hôm qua nhé! (lần sau nói sớm để anh em gọi cái gì cho nó hoành tráng tí, mình sợ tốn tiền nên chỉ dám gọi trà đá :-)

chichmap
16-02-2009, 13:35
hic, đang muốn đi chơi mà chưa biết đi đâu, vớ phải topic này. Lớ ngớ lần đầu đây, có ai cho tham gia hok ạ? Chích đang ở Đà Nẵng. Đang suy nghĩ trong đầu là sẽ đi đâu đó từ ĐN trở ra (vì từ Đn vô Nam lượn hết rồi + rảnh từ lúc này đến cuối tháng 2). Có anh/chị/em nào có gợi ý gì, xin cho Chích tham khảo với. Cảm ơn mọi người nhiều nhiều.

chichmap
16-02-2009, 13:37
à, đang nôn nóng chờ tin quý giá mọi người lắm lắm, yahoo của Chích: [email protected], skype: chichmap (Nguyen Thi Phuong Dung)

Chin
16-02-2009, 13:40
Chích ơi, nhóm mình chốt danh sách rồi bạn ạ. Vì đoàn khá đông mà. Lần tới bạn nhá.

chichmap
16-02-2009, 13:53
hu hu, vậy có ai tư vấn cho Chích đi đâu hok, ví dụ ra HN rồi lượn đi đâu đó chẳng hạn. Vì đang có một mình nên chẳng biết đi đứng ra làm sao đây. Hơn nữa, mới biết tin được rảnh đến cuối tháng vào trưa nay huhu.

Chin
16-02-2009, 14:14
Vừa check vé tàu:
280k/1 vé/1 chiều: cabin 6 giường, điều hòa, ốp gỗ. Ốp gỗ thì đắt hơn, nhưng theo như anh bên TSC nói thì 280k là giảm giá oài.
HAN/LC: SP7/8 : 20:40
LC/HAN: 19:30(ko có chuyến sớm hơn)
Cả nhà xem thế nào.
Ngồi thì rẻ hơn đấy: 178k/1 vé/1 chiều.
Vẫn chưa hỏi đc vụ gửi xe. Nhà ga ko bốc máy.

greenline
16-02-2009, 14:22
Vừa check vé tàu:
280k/1 vé/1 chiều: cabin 6 giường, điều hòa, ốp gỗ. Ốp gỗ thì đắt hơn, nhưng theo như anh bên TSC nói thì 280k là giảm giá oài.
HAN/LC: SP7/8 : 20:40
LC/HAN: 19:30(ko có chuyến sớm hơn)
Cả nhà xem thế nào.
Ngồi thì rẻ hơn đấy: 178k/1 vé/1 chiều.
Vẫn chưa hỏi đc vụ gửi xe. Nhà ga ko bốc máy.

Em ơi cố gắng hỏi nằm cứng hoặc cái gì đó đại loại thế cho tiết kiệm chi phí chút. Tiền tiết kiệm để nhậu nhẹt cho sướng, quên, ọp ẹp cho sướng. :)) Nói chung mình còn nhiều thời gian nên cứ từ từ mà lựa, không vội nhá. :D

Chin
16-02-2009, 14:26
hu hu, vậy có ai tư vấn cho Chích đi đâu hok, ví dụ ra HN rồi lượn đi đâu đó chẳng hạn. Vì đang có một mình nên chẳng biết đi đứng ra làm sao đây. Hơn nữa, mới biết tin được rảnh đến cuối tháng vào trưa nay huhu.

Chích lập topic :help đi. Các bạn ngoài HN sẽ welcome mà.

greenline
16-02-2009, 14:38

Hà Nội bây giờ thành Hà Lội mở rộng :)) nên rất nhiều chỗ cho bạn chơi. Đơn giản nhất là bảo tàng dân tộc học, Lăng Bác, các làng nghề Bát Tràng, Thổ Hà, Đường Lâm,... rất nhiều. Bạn nên sử dụng tính năng search của diễn đàn để tìm hiểu cụ thể nhé.

anhquanganh
16-02-2009, 14:59
Sorry các bạn. Mình rất tiếc là không thể tham gia được chuyến này rồi. Xin lỗi vì đã confirm muộn. Đành chờ tham gia cùng các bạn vụ khác vậy. Chúc cả nhà thượng lộ bình an, chụp chẹp nhiều ảnh vào nhé. :-*

vnlangthang
16-02-2009, 17:07
oh, đúng là có hiểu lầm rồi bác Green ah,
Vì tour em thấy hơi ngắn nên muốn khởi hành từ thứ 6, chạy xe lên Lào Cai, ngủ đêm LC để sáng T7 ra ga đón cả nhà cho long trọng, he he.
HN-LC cũng có nhiều đoạn đẹp, em cũng đã đi 2 lần rồi nên không có gì ngại, hơn nữa cũng vì thú đam mê tà tà xe máy.
Chiều về chắc chắn là bọn em đi tầu, bốc xe lên tầu, nhưng về muộn, bọn em tự lo chiều về.
Chạy đêm như bác nghĩ thì đúng là crazy quá, em đâu dám để cả nhà lo.
Rất cảm ơn bác đã lo lắng.

Darkk9
16-02-2009, 19:47
Chin ơi vụ bốc xe đang gặp khó khăn ah??? Vẫn chưa có thời gian cụ thể để gửi xe ah???
Em đang đi Nam Định nên ít online được. Bác trưởng đoàn có thông tin gì mới thì ới em một câu nhé.
@maytrangtc: thank em, nick ôn roài. Bao giờ tiến hành vụ cafe cái nhẩy

yeuhanoi
16-02-2009, 20:16

Lươn lờ Hà Nội thì Alo mình nhé ! Vì cũng có một thời gian mình cũng bỡ ngỡ như cậu

greenline
16-02-2009, 21:20
Tình hình là nhiều bạn muốn thử sức cửa khẩu MK và đi đò qua sông Chảy cho nó phiêu, hơn nữa là tớ vừa tham khảo các đại nhân đã dẫm bét khu vực đó thì thấy 2 ngày chơi chợ thì hơi chán và thừa nhiều thời gian. Vậy nên tớ quyết định kêu gọi cả nhà chơi 1 cung tròn luôn cho máu. :D Các đại quan cũng nói rằng chỉ ngày đầu tiên hơi vất vả một tí, còn lại ngày thứ 2 thì rất long rong. :)

Lịch trình:

1. Thứ 6: tối có mặt ở ga Trần Quý Cáp để làm thủ tục gửi xe máy lên tàu. Vì số lượng xe máy đông nên phải đợi confirm về khả năng gửi xe (chiều HN - LC buổi tối chỉ có 2 tàu cho xe lên). Nhưng trong bất kể trường hợp nào thì chậm nhất là 5h phải tập trung xe ở ga TQC để gửi.

2. Thứ 7: Khoảng 6h sáng xuống tàu, trực chỉ MK. Chơi ở bản gần MK và chạy ra cửa khẩu MK lượn lờ tí. Trưa ăn ở MK.

Ăn trưa xong chạy qua Pha Long, sông Chảy, qua đò trực chỉ Simacai. Vì đoàn đông, đường xấu nên tùy khả năng ngủ Simacai hoặc Bắc Hà. Chỗ này các bạn chú ý bảo dưỡng xe cẩn thận và thay hết săm xe dùm tớ. Nói trước là không cẩn thận ở đoạn này thì khả năng các bạn xòe hơi bị cao. :D Tất nhiên chạy từ từ và cẩn thận thì không sao cả. (c) Các bạn tham khảo ảnh chụp của đoàn MLC bên TTVN vừa đi về:
ở đây (http://www10.ttvnol.com/forum/f_233/1070205/trang-70.ttvn)
ở đây (http://www10.ttvnol.com/forum/f_233/1070205/trang-71.ttvn)
ở đây (http://www10.ttvnol.com/forum/f_233/1070205/trang-72.ttvn)
đây nữa (http://www10.ttvnol.com/forum/f_233/1070205/trang-73.ttvn)

3. Chủ nhật: Chơi chợ Bắc Hà và Bản Phố. Ăn trưa xong dông tuốt lên Lào Cai rồi lo gửi xe không thì nghèo. :D

Các bạn tham khảo chương trình chi tiết và có gì cho ý kiến giùm tớ. Lát nữa tớ sẽ upload bản đồ chi tiết lên. :)

Chú ý: Đi theo lịch trình này thì phê nhất là cảm giác ngắm cảnh sông núi lượn lờ bản làng và đánh vật với xe máy một tí. Tuy nhiên như vậy thì tiêu điểm chính là cửa khẩu MK và chợ Bắc Hà. Chợ Cán Cấu, chợ MK thì không đúng phiên nên k chơi được. Anyway, không có gì trọn vẹn cả. :D

greenline
16-02-2009, 21:46
Bản đồ hành trình

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=311&pictureid=8930

vespacoi
16-02-2009, 22:17
Bác GR ơi, việc bảo dưỡng xe trước khi khởi hành là điều tất nhiên. But em chưa thấy mọi người đề cập tới đồ nghề sửa chữa. Vì kể cả lốp mới, nhưng đường xấu thì khả năng dính trưởng là rất cao đấy.

Em thì chưa vá xe bao giờ, có bác nào biết vá không?

soi7x
16-02-2009, 22:32
Ngu í của tớ là ăn trưa xong ở MK chạy theo Kao sơn-Lùng khấu nhin-La pan tẩn...lên Bắc hà-Simakai...về thì hay lắm nhỉ, Kao sơn đẹp lắm í, có nắng nữa thì cứ gọi là fê, la pán tẩn cũng vậy, mây ko kém gì y tí ná.

Gửi xe từ Lc về Hn các bạn lên alo trước nhá để ng ta dành chỗ gửi xe cho mình, có thể các bạn phải gửi xe 1tàu và người đi 1tàu. Vấn đề này cần phải rất lưu ý hok là người ở ngựa đi và ngược lại lắm đo nhá.

Chúc vui.

Chin
16-02-2009, 22:55
Bác GR ơi, việc bảo dưỡng xe trước khi khởi hành là điều tất nhiên. But em chưa thấy mọi người đề cập tới đồ nghề sửa chữa. Vì kể cả lốp mới, nhưng đường xấu thì khả năng dính trưởng là rất cao đấy.

Obimen lo vụ bảo hiểm, đồ sửa xe. Các xe mang theo săm dự trữ.
ôm của yeuhanoi và Susu lo vụ thuốc men.
Đồ ăn đoàn thống nhất ko mua. Cá nhân mang theo đồ ăn lặt vạt, thuốc men đặc biệt(nếu có bệnh). ăn uống 2 ngày ngoài đường em nghĩ ko sao với anh em nhà phượt.
Done!

greenline
16-02-2009, 22:58

Bộ đồ sửa/vá xe thì xù xù kêu mượn được 1 bộ, obimen 1 bộ nữa là ok. Vá xe thì khỏi lo, tớ được hân hạnh vá dream, wave, jupiter, mink, đủ cả rồi. :D Riêng về xe pháo, bạn nào trong đoàn định đi Mink thì vui lòng ở nhà giùm tớ. Đã có đoàn phải quăng xe ở đèo Pha Long giữa đêm vì sửa không được rồi. :Dam

Ngu í của tớ là ăn trưa xong ở MK chạy theo Kao sơn-Lùng khấu nhin-La pan tẩn...lên Bắc hà-Simakai...về thì hay lắm nhỉ, Kao sơn đẹp lắm í, có nắng nữa thì cứ gọi là fê, la pán tẩn cũng vậy, mây ko kém gì y tí ná.

Gửi xe từ Lc về Hn các bạn lên alo trước nhá để ng ta dành chỗ gửi xe cho mình, có thể các bạn phải gửi xe 1tàu và người đi 1tàu. Vấn đề này cần phải rất lưu ý hok là người ở ngựa đi và ngược lại lắm đo nhá.

Chúc vui.

Cảm ơn bạn soi7x đã tư vấn vụ đường đi và xe cộ. Nhưng tớ nhìn bản đồ thì không hiểu chạy La pan tẩn xong rồi xuống Bắc Hà kiểu gì? Nếu vòng đi vòng lại thì chịu rồi.

greenline
16-02-2009, 23:13
Bây giờ tớ tổ chức ném độc dược cho các bạn. :D

https://img.photobucket.com/albums/v196/thanhcong67/Tay%20Bac%202007/Blog6/6.jpg

https://img.photobucket.com/albums/v196/thanhcong67/Tay%20Bac%202007/Blog6/20.jpg

Tớ tìm được trang của bác Thanh Tien miêu tả cung đường và lịch trình rất chi tiết, ảnh cũng rất nhiều các bạn vào tham khảo nhé. :) Link:
tại đây (http://my.opera.com/thanhcong67/blog/show.dml/1019398)
tại đây (http://my.opera.com/thanhcong67/blog/show.dml/1019440)

Mấy bác này SG ra, là dân n hiếp ảnh gia chơi bên vnphoto.net. Các bác ấy đi thoải mái như vậy thì tớ nghĩ con đường này cũng không khó lắm. Chơi luôn nha các bạn. :D

soi7x
16-02-2009, 23:24
Trên bản đồ ko có đường đâu bạn ạ, chạy qua Cốc ly đó rồi thông ra quốc lộ, chạy 30km là tới Bắc hà nếu tớ ko nhầm. Nếu có đi lại chỉ đi lại từ Mường khương về Lao cai thôi nhưng các bạn có thêm 1 cung đường ngắn nữa rất đẹp mà cũng không nhiều người đi lắm.

Chúc vui.

greenline
16-02-2009, 23:47
Trên bản đồ ko có đường đâu bạn ạ, chạy qua Cốc ly đó rồi thông ra quốc lộ, chạy 30km là tới Bắc hà nếu tớ ko nhầm. Nếu có đi lại chỉ đi lại từ Mường khương về Lao cai thôi nhưng các bạn có thêm 1 cung đường ngắn nữa rất đẹp mà cũng không nhiều người đi lắm.

Chúc vui.

Thêm option này cũng hay, tớ vừa xem lại bản đồ hành chính thì thấy có con đường 154 chạy từ MK, Lùng Khấu Nhin, Cao Sơn, Ngải Phong Chô, Tả Thàng, Cốc Ly, Nậm Mòn, Bắc Hà. :) Đường này thì có cầu đi qua sông Chảy ở Cốc Ly, không phải đi đò. So sánh 2 option nhìn trên google earth tham khảo: tại đây (http://maps.google.com/maps?f=q&source=s_q&hl=en&q=&jsv=145d&sll=18.212879,109.242725&sspn=18.790746,28.300781&ie=UTF8&cd=1&split=0&geocode=FRSCVwEdzvU1Bg)thì đường đi Pha Long chủ yếu xuống dốc, có chút lên dốc đoạn gần Simacai. Còn đường đi Cốc Ly thì toàn trên đỉnh núi. Đường này có khó đi không bạn? Chắc xấu y sì như đường lên Y Tý?

P/s: Cái link maps.google các bạn dùng rất đơn giản, gõ tên địa danh (ví dụ Coc Ly, click tiếp vào tên địa danh hiện ra xác nhận là bản đồ tự động load khu vực đó (ảnh chụp vệ tinh). Đây là bản free nên độ phân giải không cao và đôi khi báo rất vớ vẩn là we are sorry này nọ, chỉ cần click dấu trừ (cộng) trên bản đồ là nó sẽ load. :)

soi7x
16-02-2009, 23:59
Hok, đường qua cốc ly ko xấu tí nào, đi ngon. tớ chạy Wewa vẫn rít có đoạn 60 mà, có đoạn thì kào kào ngửi khói tớ nữa đấy, nói thế thôi đường đẹp mà. yên tâm đi.

Đi Nậm mòn cũng được hay đi thẳng ra quốc lộ lấy rồi chạy lên Bắc hà tùy các bạn chọn.

greenline
17-02-2009, 09:52
Xem nhà thơ kể chuyện này: :LL

HUYỀN THOẠI MƯNG KHẢN
Mưng Khản chính là tên cũ của Mường Khương. Mưng là Mường. Khản là gang là thép. Đất Mường Khương là đất gang thép, nhưng còn có tên gọi là đất chín rồng, bởi thế núi vây quanh Mưng Khản uốn như rồng bay phượng múa. Từ trên cao nhìn xuống, thung lũng Mưng Khản, trung tâm của huyện, đẹp mịn màng như “vòm tời con gái”. Có lẽ vì vậy mà ở đây từ lâu đã có huyền tích núi Cô Tiên. Đó là một ngọn núi cao vút lên như chọc trời mà vẽ. Trên đỉnh có một ao nước trong veo trong vắt, nơi các tiên nữ vẫn giáng trần xuống tắm. Ngày nay ao nước vẫn còn đó, nhưng đỉnh núi đã mọc lên cột ăng ten thu phát sóng vi ba cho cả huyện. Xéo qua bên là núi Pháo Đài, nơi còn dấu tích một pháo đài do người Nhật xây dựng. Theo trục lộ chính đi ngược lên vài cây số sẽ gặp hang Hàm Rồng. Gọi hang Hàm Rồng bởi miệng hang tủa xuống những nhủ đá dài nhọn, chơm chởm như răng rồng. Hang rộng tới mức có thể chứa cả một trung đoàn quân tinh nhuệ.

Nguồn: ở đây (http://my.opera.com/httam/blog/2007/04/28/voi-muong-khuong)

P/s: Sao bà con im re thế nhỉ, choáng quá rồi à? :D

Tommy_ngo
17-02-2009, 10:11
Đi có mấy ngày thôi mà ầm ĩ quá , Anh nhà xanh về nhà điiiiiiiiiiiiiiiii

movadoklx
17-02-2009, 10:30
P/s: Sao bà con im re thế nhỉ, choáng quá rồi à? :D

Movadoklx confirm nhá bác Gr. 1+1 nha ....hehhehe.....

vespacoi
17-02-2009, 11:37
Movadoklx confirm nhá bác Gr. 1+1 nha ....hehhehe.....

Haha. Lại được tái ngộ cùng "chưn dài" (beer)

Chin
17-02-2009, 11:53
xu ko đi, đã có 1 ôm thay thế cho vespa. Confirm!

vespacoi
17-02-2009, 13:02

Thanks chin :L

Darkk9
17-02-2009, 14:54
Tại các bác post ảnh đẹp quá nên chết lặng :)). Các thành viên mỗi người tự nghiên cứu cung nhé

nana
17-02-2009, 15:29
hichic hiện nay có 3 ôm, tham gia cùng dc ko ạ

nana
17-02-2009, 15:32
hic hnay đã 17 rùi, ko bít còn nhét ddc ko :(

greenline
17-02-2009, 15:59

Vì susu bận công tác nên thôi vậy, như thế là thiếu 1 bộ đồ sửa/ vá xe. Bạn nào có khả năng mượn giùm tớ với.

Tớ nhắc lại là các bạn nhớ mang xe đi kiểm tra và bảo dưỡng cẩn thận. Chú ý bộ phận truyền động bao gồm tay lái, vòng bi, phanh, nhông xích. Đặc biệt săm xe phải tháo ra kiểm tra nếu cũ hoặc có trên 2 nốt vá thì phải thay luôn nhé. :)

@Chin: Em nhớ chốt vụ mua vé tàu + 10 xe ngay chiều nay cho đỡ cập rập nhé. Bác nào chưa đóng tiền thì thôi tự lo. :LL

Chin
17-02-2009, 18:08
đang chốt đây. Cả nhà thông cảm cho em, em bị sao quả tạ giáng trúng đầu, đang lơ lơ, đang ngu ngu.

Darkk9
17-02-2009, 18:14
Cả nhà thắp hương...muỗi cầu cho bạn Chin tai qua nạn khỏi trả lại nhiệt độ bình thường.
Lạy thánh mớ bái.: $%^&*&^(&*^(*^(*^(

Walkman
17-02-2009, 21:03
Tour của Bác VA đắt hàng quá. Đi chơi chứ có phải đi cướp ấn Đền Trần đâu mà đông vậy ahj???

zhou
17-02-2009, 21:21
Tớ nhào vô đăng ký đi Simacai chỉ vì những bức ảnh này của bạn Lymy , Rắc thóc và chúc mừng những bạn may mắn sẽ đến với Simacai Bắc Hà vào mùa xuân, Chúc các bạn một chuyến đi vui vẻ và an toàn :).

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=415&pictureid=8974

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=415&pictureid=8973

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=415&pictureid=8972

greenline
17-02-2009, 21:44
Tour của Bác VA đắt hàng quá. Đi chơi chứ có phải đi cướp ấn Đền Trần đâu mà đông vậy ahj???

Cái này gọi là y học bó tay. :shrug: Đi kiểu này chắc xe đầu xuống hết Pha Long thì xe cuối vẫn còn trên đèo. :)) Tớ dự kiến có 5 xe mà đến lúc chốt danh sách đúng là đỡ không nổi. :S

co_mem
17-02-2009, 21:48

Cái nớ người ta gọi là ruyên :)

ĐI chơi càng đông càng vui, đoàn đông thì ta tách nhóm.(beer)

Hà Giang 30/4 chả hẹn hò gì mà cũng hàng trăm mạng kéo nhau lên, chả lẽ chặn đường bẩu bà con đừng lên nữa á.

greenline
17-02-2009, 21:54
Cái nớ người ta gọi là ruyên :)

ĐI chơi càng đông càng vui, đoàn đông thì ta tách nhóm.(beer)

Hà Giang 30/4 chả hẹn hò gì mà cũng hàng trăm mạng kéo nhau lên, chả lẽ chặn đường bẩu bà con đừng lên nữa á.

Cô này đúng là gái HP kinh qué. :LL Anh thông báo với cô là HG chạy kiểu gì cũng được. Còn Lào Cai với đoàn đông thế này thì tình hình là đến giờ vẫn chưa lấy được vé người. Vé xe thì vẫn còn hậu xét nhá. :(

Tất nhiên nếu ai có thời gian đi 4, 5 ngày chạy xe máy đi về thì không nói. :LL

toeooc
18-02-2009, 00:12
Còn bạn nào bị lọt khỏi danh sách mà vẫn có kế hoạch đi nhỉ? Có đi cùng bọn tớ ko? :D Tớ vưà mua vé tàu chiều nay ở ga, chỉ còn vé cứng, ngồi tạm, đi đêm t6 về đêm CN. Bạn xế đi cùng tớ đóng đô ở trển nên đủ biết đường xá địa phương.

Thôi thì lá rách đùm lá rách hơn vậy hen? :))

Totochan
18-02-2009, 08:10
Chúc cả đoàn của bác VA đi thuận buồm xuôi gió! Nhớ có nhiều ảnh cho ace chiêm ngưỡng.
Àh bác nhớ chụp cả đoàn tung tẩy nhé.
EM ở nhà ôm hận đi thi. E hèm!

nana
18-02-2009, 10:38
sao ko ai trả lời vậy... hình như mình bị đá ra ngoài thì pải :((

greenline
18-02-2009, 11:04
sao ko ai trả lời vậy... hình như mình bị đá ra ngoài thì pải :((

Hì, tớ có đọc bài của bạn nhưng phần thì ngắn gọn quá, :D phần thì lo xe pháo, vé tàu nên không biết trả lời sao. Đoàn mình quá đông rồi, kẹt quá bạn ạ.

Xin lỗi! :)