PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành đi Bắc Hà Si Ma Cai đầu xuân

Pages : 1 [2]

Chin
18-02-2009, 11:32
Chao Phuong ,
Nhu da trao doi voi E ve gio tau
Ngay 20-02 ; Ha Noi - Lai Cai : Tau LC5 : 23.35
Ngay 22-02 : Lao cai - Ha Noi : Tau LC6 : 22.40
Khong con Tau nao som hon hoac muon hon E ah , E dat muon qua .
Gia ve k6 DH : 260K
Gia ve gui xe may A se thong bao sau .( Tam 130.000VND)
Co thong tin ji moi A se thong bao som nhat cho E !
Best regard,

----- Original Message -----
Sent: Wednesday, February 18, 2009 9:55 AM
Subject: vé tàu + gửi xe đoàn 20.02

Chào anh Thế,

Anh vui lòng book vé tàu cho em như sau nhé:

20.02.09 - Hanoi/LC : 22 pax - 10 xe máy (chuyến sớm nhất có thể)
22.02.09 - LC/Hanoi: 20 pax - 09 xe máy (chuyến muộn nhất có thể)

Nằm khoang 6 điều hoà, loại vé giá 260k như anh đã nói với em.

Anh hỏi giúp em gửi xe thì vé là bao nhiêu/1 xe anh nhé.

Em cảm ơn anh nhiều.

Em Phương

co_mem
18-02-2009, 11:42
Nằm khoang 6 điều hoà, loại vé giá 260k như anh đã nói với em.

em ơi khoang 6 nhưng giường mỗi tầng giá khác nhau, chứ giá đồng hạng 260k cả á?

Nhà Chin phải 1 phen vất vả rồi :L

Chin
18-02-2009, 13:33
đúng là giá khác nhau, mỗi tầng chênh nhau mấy chục nghìn ấy ạ. Nhưng nó cộng tổng, chia ra cho dễ tính thôi.

taupaypay
18-02-2009, 14:46
Bây giờ đăng ký thêm liệu có được không bros. Thành viên mới xin chào mọi người.

greenline
18-02-2009, 15:49
Tình hình vé vẫn đang rất kẹt do số lượng 22 vé + xe hơi khó kiếm. Riêng tàu mà Chin định book thì sẽ lên Lào Cai rất muộn. Hiện tại phải chờ đến sáng mai 18/2/2009 mới biết tình hình cụ thể vé viếc thế nào. :(( Tớ rất lấy làm khó xử nhưng đành phải thông báo tình hình như vậy để các bạn biết. :(

Trong trường hơp không lấy được vé thì có mấy phương án:

1. Đi Hồ Ba Bể hoặc Mộc Châu.

2. Lùi lại 1 tuần nữa.

3. Đẩy lịch lên chạy thẳng từ HN bằng xe máy từ sáng thứ 6, thứ 2 chạy xe máy về hoặc đi tàu tối thứ 2. :)

Bạn nào quen ở Ga HN vui lòng giúp đỡ tớ với. :)

@Movadoklx: Kế hoạch ra HN của bạn cụ thể thế nào?

Nam Bự
18-02-2009, 15:59
Tình hình vé vẫn đang rất kẹt do số lượng 22 vé + xe hơi khó kiếm. Riêng tàu mà Chin định book thì sẽ lên Lào Cai rất muộn. Hiện tại phải chờ đến sáng mai 18/2/2009mới biết tình hình cụ thể vé viếc thế nào. :(( Tớ rất lấy làm khó xử nhưng đành phải thông báo tình hình như vậy để các bạn biết. :(

Trong trường hơp không lấy được vé thì có 2 phương án:

1. Đi Hồ Ba Bể hoặc Mộc Châu.

2. Lùi lại tiếp 1 tuần nữa.

Bạn nào quen ở Ga HN vui lòng giúp đỡ tớ với. :)

Nếu là cung Mộc Châu thì alô sớm cho thằng em, có thể thằng em đi cắp tráp hầu cho ông anh ạ:D

Trước em hay mua vé của 1 bà làm dịch vụ, mỗi vé + 10K. Số liên lạc đây:
Chị Định : 0904394077 / 043.9162041. Văn phòng ở đối diện chênh chếch ga có tẹo thôi, hình như là khách sạn Mùa xuân gì gì đó

movadoklx
18-02-2009, 16:17
Vậy thì mình vẫn ra thôi, chứ đi đâu thì mình vẫn đi thôi. Không thì đi 1 mình luôn kakakaka...(c)
Sáng 20/2 mình có mặt ở HN rồi về HCM 24/2 sáng.

vespacoi
18-02-2009, 16:22
Movadoklx có giám phi xe máy từ HN ko? Nghe chừng cũng hấp dẫn lắm đấy!

movadoklx
18-02-2009, 16:25
Movadoklx có giám phi xe máy từ HN ko? Nghe chừng cũng hấp dẫn lắm đấy!

Trời ơi, anh đi Cao Bằng xiên đêm với em rùi mà,=)) lo gì chớ. Mà để bác Gr làm thịt với các bạn đi rồi anh ra rồi đi thôi .....(beer)

yeuhanoi
18-02-2009, 16:45
Hôm nay 18 tháng 2 rồi , Tình hình thế nào cho em biết với ! Sốt ruột quá !

greenline
18-02-2009, 16:52
Edited!

(Thêm cho đủ chữ cái :D)

movadoklx
18-02-2009, 16:53
Hôm nay 18 tháng 2 rồi , Tình hình thế nào cho em biết với ! Sốt ruột quá !

Tình hình là bác đi với mình ồi, chạy xe máy lên thẳng Lào Cai nhá . =))

tamlc
18-02-2009, 17:10
Trời ơi, anh đi Cao Bằng xiên đêm với em rùi mà,=)) lo gì chớ. Mà để bác Gr làm thịt với các bạn đi rồi anh ra rồi đi thôi .....(beer)
(NT) movadoklx ra HN rồi anh em mình tụ tập đi xe máy đâu đó nhá ( nếu như vụ này thất bại) :):) ..

vespacoi
18-02-2009, 17:11
Tình hình là rất tình hình, chúng ta vẫn chưa có vé trên tay. Họ mới comfirm, sáng mai mới ra lấy. Hihi vọng ổn cả

movadoklx
18-02-2009, 17:16
(NT) movadoklx ra HN rồi anh em mình tụ tập đi xe máy đâu đó nhá ( nếu như vụ này thất bại) :):) ..

OK, cái này phải chầu to đó nha. akakakakka(beer) ( nhưng nếu không đi ). Kế Hoạch là phải đi đấy nha Tâm.

greenline
18-02-2009, 18:00
Bản tin cập nhật! :D

Tình hình là vé vẫn phải đợi đến sáng mai mới biết chính xác được. :( Hiện tại có 4 bạn dự định chạy thẳng xe máy lên từ sáng thứ 6 và đến thứ 2 mới về. Bao gồm:

1. Gr + ôm (ok)
2. Chưn dài + ôm (ok)
3. Vnlangthang + ôm (???)
4. Dark9+ôm (???)

bingot
18-02-2009, 18:05
Haizzz , topic của bác Gr đông đúc , xôm tụ quá. Tiếc là lần này ko join cùng mọi người.
Bác nào cuối tuần chạy Hòa Bình ko nhỉ ;)

greenline
18-02-2009, 19:07
Tớ đang kiểm tra lại danh sách do Chin lập thấy thiếu thông tin, các bạn có tên bên dưới vui lòng PM cho tớ địa chỉ mail, nick yahoo, số mobile nhé.

1. N.C.Vinh
2. P.N.Tùng
3. Movadoklx
4. T.A.Đức
5. N.T.Phương

Cảm ơn các bạn! :)

cuongtax
18-02-2009, 20:09
Bạn Grr cho cái kế hoạch cụ thể nếu như đoàn chạy xe máy từ dưới lên Lào cai đi để anh em biết đường thu xếp nếu cái vụ vé tàu không ổn.

vespacoi
18-02-2009, 20:33
Nếu như kế hoạch chạy xe máy của bác Gr vào sáng thứ 6 thì cũng không phải chuẩn bị nhiều, đủ quan số là chạy thôi

greenline
18-02-2009, 20:34
Bạn Grr cho cái kế hoạch cụ thể nếu như đoàn chạy xe máy từ dưới lên Lào cai đi để anh em biết đường thu xếp nếu cái vụ vé tàu không ổn.

Đoàn chạy xe máy để đỡ bớt gánh nặng vé tàu + xe (cộng thêm ham muốn rong chơi dọc đường :LL) Đoàn sẽ xuất phát từ HN lúc 10h sáng thứ 6 vì phải đợi bạn Movadoklx. Như vậy khả năng sẽ tới Lào Cai vào lúc 9h-10h tối. Ngủ lại Lào Cai đợi đoàn đi tàu.

Thứ 7, chủ nhật: Lịch trình đi Mường Khương, Simacai, Bắc Hà như bản đồ đã vẽ.

Tối chủ nhật: Đoàn đi tàu có vé về như bình thường.

Riêng đoàn đi xe máy từ chiều tối chủ nhật trở đi thì lịch trình mở và tùy chọn. Khả năng sẽ ngược lên Sapa và chơi tối chủ nhật tại Sapa. Sáng hôm sau nếu muốn chạy xe máy về HN thì về luôn. Còn nếu muốn đi thung lũng Hàm Rồng xem hoa đào và hoa anh đào nở, chơi linh tinh thì cố gắng mua được vé tàu tối thứ 2 về đến HN rạng sáng thứ 3.

cuongtax
18-02-2009, 20:45
Bác fix lịch này hơi bị được đấy, lúc đầu làm luôn như này anh em đỡ đợi tàu thì vui biết mấy. Bây giờ xin nghỉ thêm ngày thứ 6 và thứ 2 tuần sau thì không kịp. Mình theo đoàn đi tàu vậy...

greenline
18-02-2009, 20:53
Bác fix lịch này hơi bị được đấy, lúc đầu làm luôn như này anh em đỡ đợi tàu thì vui biết mấy. Bây giờ xin nghỉ thêm ngày thứ 6 và thứ 2 tuần sau thì không kịp. Mình theo đoàn đi tàu vậy...

Sếp thân mến, đi ké thì đừng có đòi hỏi nhiều nhá. Chưa kể đi như lịch trình này khá mệt và nếu muốn chơi ở Sapa vẫn phải phụ thuộc vào vé tàu tối thứ 2. Nếu fix được vé thì quá nhàn, đi chơi thong rong. Đang muốn mang bom đặt ở ga HN cho đỡ bực mình với kiểu làm ăn mậu dịch quốc doanh đây. X(

P/s: Thích đi chơi thì xá gì mưa rơi. Có cần đến xin phép hộ không? :LL

cuongtax
18-02-2009, 21:08
OK. Thank! Gr xin phép hộ cái. Được theo đoàn xe máy luôn. Đúng là ăn chơi gì sợ gì mưa rơi. Hy vọng sáng mai trời lại sáng, cả đoàn có vé tàu đi cùng nhau.

Mon84
18-02-2009, 21:14
Cố thu xếp vụ vé tàu đi anh ơi. Em ko xin đi lâu như vậy đc :(

vespacoi
18-02-2009, 21:29

Đó là những kế hoạch dự phòng nếu vé tàu gặp trục trặc. Có thể chúng ta sẽ có vé tất cho mọi người, và cũng có thể không có vẻ nào,....

Gét cứ phải ngồi chờ thế này :shrug:

greenline
18-02-2009, 21:29
OK. Thank! Gr xin phép hộ cái. Được theo đoàn xe máy luôn. Đúng là ăn chơi gì sợ gì mưa rơi. Hy vọng sáng mai trời lại sáng, cả đoàn có vé tàu đi cùng nhau.

Khiếp, sợ ông luôn. Thế cần xin phép sếp nào thì đưa số điện thoại đây. Sếp cơ quan, sếp ở nhà, sếp các loại ... Với mỗi sếp có một lý do hợp lý luôn. =))

@vespacoi: Anh vẫn còn phương án cuối cùng. Đừng có lo quá như thế. :D

vespacoi
18-02-2009, 22:05
Khiếp, sợ ông luôn. Thế cần xin phép sếp nào thì đưa số điện thoại đây. Sếp cơ quan, sếp ở nhà, sếp các loại ... Với mỗi sếp có một lý do hợp lý luôn. =))

@vespacoi: Anh vẫn còn phương án cuối cùng. Đừng có lo quá như thế. :D

Em nói vậy để nhà mình chuyển bị tinh thần sẵn sàng chiến đấu với số phận. (BB)

obimen26
18-02-2009, 22:38
báo cáo bác trưởng đoàn, phân việc của em đã hoàn thành xong.... mua đay đủ bảo hiểm ngày cho đoàn 22 ng, hết 132k. và đã chuẩn bị đầy đủ đồ nghề sửa xe, chờ bác trưởng đoàn chổ tài( dại mồm...heee)... còn vụ vé tàu, em nghĩ bac trưởng đoàn, bớt chút thời gian sáng mai, ra trực tiếp ga hà nội (bên ga chính, lê duẩn) hỏi trực tiếp... có thể mua được cả vé đi và vé về, và mua trước vé gủi xe....

greenline
18-02-2009, 23:12
báo cáo bác trưởng đoàn, phân việc của em đã hoàn thành xong.... mua đay đủ bảo hiểm ngày cho đoàn 22 ng, hết 132k. và đã chuẩn bị đầy đủ đồ nghề sửa xe, chờ bác trưởng đoàn chổ tài( dại mồm...heee)... còn vụ vé tàu, em nghĩ bac trưởng đoàn, bớt chút thời gian sáng mai, ra trực tiếp ga hà nội (bên ga chính, lê duẩn) hỏi trực tiếp... có thể mua được cả vé đi và vé về, và mua trước vé gủi xe....

Ok, cảm ơn bạn đã rất nhiệt tình hoàn thành giúp mọi người vụ bảo hiểm. Còn vụ vé tàu, nếu phải chạy 100km lên đó mà cầm được vé thì tớ rất sẵn sàng. Thú thật là cái cảnh ở xa BẤT LỰC nhìn mọi sự vẫn chưa ổn thỏa tớ cảm thấy RÂT RẤT RẤT khó chịu.

Anyway, tớ nghĩ vụ vé và xe vẫn có nhiều hơn một phương án giải quyết. Chẳng qua đang chọn phương án phù hợp mà hiệu quả nhất thôi. :)

yeuhanoi
18-02-2009, 23:29
Xem tin tức nóng hổi và cập nhật từng phút cứ như tình hình chiến sự ở Afghanistan vậy ?

Hy vọng ngày mai trời lại sáng

vespacoi
18-02-2009, 23:50
Giờ này ở Ga mà còn vé chỉ không phải Đường sắt Việt Nam. Chúc cả nhà ngủ ngon

digivina
19-02-2009, 07:02
@ Vespacoi: Hết vé thật à? Cậu call anh thu xếp ra đó để anh hỗ trợ đoàn xem có được không? Bọn nhà Tàu làm ăn lởm quá? Tháng 4 đi Apachai mà không mua vé từ...giờ thì ta làm quả chạy xe xuyên Lào Cai thoai!

TÍM
19-02-2009, 07:24
Nhờ em 2su hỏi em Hằng redrose, em ấy chỉ cho cái xe ô tô khuân xe máy lên Lào cai.

Tháo gương ra, đồ dễ vỡ bỏ lại, nhét xe vào thùng chú ý một chút ko bẹp :)

Đơn giản như đan rổ ý mà :D

( em k ném đá nhá, GL )

greenline
19-02-2009, 07:56
Nhờ em 2su hỏi em Hằng redrose, em ấy chỉ cho cái xe ô tô khuân xe máy lên Lào cai.

Tháo gương ra, đồ dễ vỡ bỏ lại, nhét xe vào thùng chú ý một chút ko bẹp :)

Đơn giản như đan rổ ý mà :D

( em k ném đá nhá, GL )

Ừ, nếu kẹt vụ gửi xe lên tàu thì anh cũng đã tính đến phương án này. (NT) Chơi đúng như kiểu các bạn vespa hội ngộ năm xưa luôn. :))

vespacoi
19-02-2009, 08:14
@ Vespacoi: Hết vé thật à? Cậu call anh thu xếp ra đó để anh hỗ trợ đoàn xem có được không? Bọn nhà Tàu làm ăn lởm quá? Tháng 4 đi Apachai mà không mua vé từ...giờ thì ta làm quả chạy xe xuyên Lào Cai thoai!

HI, em đang chờ tin tức từ nhà tàu nè, nếu có gì bất trắc em sẽ alo cho anh. Anh em mình lại làm phe vé (beer)

Totochan
19-02-2009, 09:35
Kha kha
@ bac GL! Bác dạo này danh nổi như cồn, hình vắt vẻo khắp nơi thế ! Em cảm tưởng bác rất "obama"! Thôi, đi về gần đến cầu bính thì gọi điện cho phượt hải phòng mua hoa đón ở cửa ngõ thành phố nhé (cho nó hoành tráng) nhé! nhé! nhé!!!!

greenline
19-02-2009, 09:37
Đã lấy được vé tàu đầy đủ. Như vậy cả đoàn sẽ đi bằng tàu như kế hoạch ban đầu.

Rất cảm ơn bạn vespacoi và anh lipton đã cực kỳ nhiệt tình giúp mọi ngừoi. (beer)(beer)(beer)

Các bạn xế chú ý ra ga Trần Quý Cáp trước 6h30 tối để làm thủ tục gửi xe nhé! (NT)

vespacoi
19-02-2009, 10:33
Phuùuuuuuuuuuuuuuu!!! Mọi chuyện đã ok. Các bác xế nhớ đến đúng giờ nhé, không là người đi xe ở lại đấy.

@GR: Bác nên lại cái danh sách xế + ôm phát đi. Hình như có 1 vài thay đổi về danh sách?

greenline
19-02-2009, 10:54
Phuùuuuuuuuuuuuuuu!!! Mọi chuyện đã ok. Các bác xế nhớ đến đúng giờ nhé, không là người đi xe ở lại đấy.

@GR: Bác nên lại cái danh sách xế + ôm phát đi. Hình như có 1 vài thay đổi về danh sách?

Hì, mình bỏ bom làm vespacoi vất vả quá. Hôm nào mình mời bạn đi nhậu một bữa hoành tráng để cảm ơn. (beer)(beer)(beer)

Tớ vừa gửi mail cho các bạn danh sách chi tiết và checklist đồ chuẩn bị. Các bạn vui lòng checkmail. Ai không nhận được vui lòng để lại địa chỉ mail để tớ forward.

Manythanks! :)

ktav007
19-02-2009, 10:55
Vậy là cuối cùng cũng ok,lạy chúa!
Đúng là như chiến sự,cập nhập từng phút vậy.
Kinh,chưa đi mà đã gần lên 30 trang,ko biết quả này đi thế nào.
p/s GL: em cũng nghĩ pác lập cái ds xế + ôm cho mọi người rõ (trong đó có iem)

Kiara
19-02-2009, 10:57
Chúc mừng, chúc mừng!!!

Gớm, hồi hộp từ lúc mua vé tàu .
Làm chị ngoài cuộc còn thấy thở hổn hển.

Chị đã có ý kiến với chú Xanh, cần vé thì để chị phone cung cấp (chị hay mua kiểu thế, giá hơi cao), nhưng chú Xanh lo mọi người phải tăng thêm chi phí nên từ chối, yêu chú Xanh ghê cơ, thề :D. Mọi người thương chú Xanh nhiều hơn nhé, đi đứng tập trung, đảm bảo an toàn, nghe lời trưởng đoàn nhé.

Thượng lộ bình an.

Xanh trên đường có vấn đề gì cần giúp, gọi chị, chị xử được gì sẽ cố gắng, bạn chị mạn đó hơi nhiều.

vespacoi
19-02-2009, 11:03
Nó phải hồi hộp tới phút cuối như vậy mới bất ngờ chứ, mà trong cái sự bất ngờ ấy lại thấy cái thú vị. Chỉ biết rằng đó 1 người bạn của cô bạn, gọi điện và comfirm bằng mobile. Bác GR nghe mình nói vậy cũng run, cả chiều bàn phương án dự phòng. Hi, but xã hội bây giờ vẫn còn nhiều để tin tưởng lắm, mặc dù đến giờ vẫn chưa được gặp anh trực tiếp sắp xếp vụ vé này cho đoàn mình. Cảm ơn anh Việt (biết mỗi tên) rất nhiều!

DreamVN
19-02-2009, 11:06
Tớ nhào vô đăng ký đi Simacai chỉ vì những bức ảnh này của bạn Lymy , Rắc thóc và chúc mừng những bạn may mắn sẽ đến với Simacai Bắc Hà vào mùa xuân, Chúc các bạn một chuyến đi vui vẻ và an toàn :).
[/CENTER]

@ZHOU: Tớ thành thật xin lỗi bạn,vì tớ mà bạn bị rớt đài, phải ở lại nhìn mọi người lên đường trong nuối tiếc - Tớ cũng rất tiếc đấy !
@Greenline: Tớ cũng phải xin lỗi Leader Xanh nhiều nhiều vì đã mất công sms tớ rồi cuối cùng tớ cũng lại ko đi được.

Phù... May cho đoàn là có nhiều người tham gia chuyến đi cùng Leader Xanh, cũng may cho tớ nữa là có nhiều người đi nếu không thì tớ chắc bị oán nhiều lắm đây.
Tớ ngồi nhà cầu chúc mọi người thượng lộ bằng an, trở về với nhiều tấm hình hoành tráng(c)(beer)
Tớ mong có lần sau ZHOU nhỉ;)
(BB)

greenline
19-02-2009, 11:11
Bạn ktav007 nhận được mail chưa? Nếu không post lên đây địa chỉ mail để tớ forward. Bạn nhận mang loa thì nhớ kiếm cái loa nhỏ, tự kiếm nhạc hay và điện thoại hay ipod gì đó nhá. :D

@DreamVN: Ok, không sao. Bạn zhou không đi vì có việc bận.

@vespacoi: Thế hôm nào đi nhậu kêu lão ấy ra uống không say không về. :))

toeooc
19-02-2009, 11:31
Bọn tớ chỉ bám đuôi giao lưu có được ko? Mọi thứ khác bọn tớ sẽ tự lo :D

Nam Bự
19-02-2009, 12:05
Đã lấy được vé tàu đầy đủ. Như vậy cả đoàn sẽ đi bằng tàu như kế hoạch ban đầu.

Rất cảm ơn bạn vespacoi và anh lipton đã cực kỳ nhiệt tình giúp mọi ngừoi. (beer)(beer)(beer)

Các bạn xế chú ý ra ga Trần Quý Cáp trước 6h30 tối để làm thủ tục gửi xe nhé! (NT)

Thế là kế hoạch Mộc Châu lại hủy bỏ hả anh, chán nhỉ, em tưởng đi Mộc Châu thì em ké 1 chân đi hầu anh. Nhưng mà cũng may, mới đọc đc tin sẽ có đợt lạnh về, rồi lại mưa gió, có lẽ các anh đi sẽ rất vui đấy(NT)

greenline
19-02-2009, 12:07
Bọn tớ chỉ bám đuôi giao lưu có được ko? Mọi thứ khác bọn tớ sẽ tự lo :D

Nếu bạn bám đuôi giao lưu thì để tớ kiếm cái dây thừng nhá. Đi đến đâu dắt bạn theo đến đó. :LL

Nếu không gặp nhau trên LC hoặc có gì bạn cứ gọi tớ nhá: 01263427376 :)

greenline
19-02-2009, 12:12
Thế là kế hoạch Mộc Châu lại hủy bỏ hả anh, chán nhỉ, em tưởng đi Mộc Châu thì em ké 1 chân đi hầu anh. Nhưng mà cũng may, mới đọc đc tin sẽ có đợt lạnh về, rồi lại mưa gió, có lẽ các anh đi sẽ rất vui đấy(NT)

Thôi tự chạy đi, tộ xư đứa lào dở dở ương ương ngồi super 4` lẩm nhẩm đi - không đi - đi - không đi... Bắc Hà Simacai :LL

Dù sao cũng cảm ơn bạn Bự đã thông báo về thời tiết, các bạn nhớ mang áo gió chống lạnh nhé.

Bonus: vào trang www.vnbaolut.com, chọn Lào Cai thì thứ 7, trời trong gió nhẹ, nhiệt độ cao 27 độ C. :LL Riêng tối thứ 6 mưa phùn nằm trên tàu ngủ hơi bị ngon. :))

Nam Bự
19-02-2009, 12:24
Thôi tự chạy đi, tộ xư đứa lào dở dở ương ương ngồi super 4` lẩm nhẩm đi - không đi - đi - không đi... Bắc Hà Simacai :LL

Dù sao cũng cảm ơn bạn Bự đã thông báo về thời tiết, các bạn nhớ mang áo gió chống lạnh nhé.

Bonus: vào trang www.vnbaolut.com, chọn Lào Cai thì thứ 7, trời trong gió nhẹ, nhiệt độ cao 27 độ C. :LL Riêng tối thứ 6 mưa phùn nằm trên tàu ngủ hơi bị ngon. :))

Mịe, cái đg đó mà xe chạy được thì có lẽ chả đến lượt anh làm trưởng đoàn nhá:LL Thôi cám ơn con đg đó mà anh đc làm trưởng đoàn 1 lần đi:LL=))

vntuyen
19-02-2009, 12:39
Chúc mừng các bạn đã có vé tàu nhé. Tớ thì tối nay lên tàu ròi :)

greenline
19-02-2009, 13:35
Mịe, cái đg đó mà xe chạy được thì có lẽ chả đến lượt anh làm trưởng đoàn nhá:LL Thôi cám ơn con đg đó mà anh đc làm trưởng đoàn 1 lần đi:LL=))

Cái thằng háo danh ghê cơ. Thôi thôi anh nhường chức trưởng đoàn này, xách super 4` đi đê. Chấp ku chạy trước 1 km, anh chạy xa xa né khói xả. :))

@vntuyen: Tiếc là không được diện kiến "rung" nhan của đại quan, lần trước SG tượt, giờ LC cũng tượt. Hy vọng có lần gặp ở ĐN thì không tượt. :D

cuongtax
19-02-2009, 13:53
Cả nhà cảm ơn bác Gr và Vespacoi cùng lipton nhé. Các bạn vất vả quá.

movadoklx
19-02-2009, 14:01
Chúc mừng cả đoàn đã có vé, chỉ đúng giờ là phượt thôi (c) . Cám ơn 2 bác Gr và Vespacoi nhá (beer) (beer) (beer)(c)

nana
19-02-2009, 14:24
^^ chúc mọi ng đi zui zẻ ^^ ... ai đi xe máy thiếu ng ... ới iem với nha ^^

lipton
19-02-2009, 14:36
các bác cứ chúc tụng nhau làm giè, vé em cầm, sáng mai em phi xe máy lên LC trước, cả đoàn ngồi hóng gió ở Hà Lội =))

vespacoi
19-02-2009, 14:41
các bác cứ chúc tụng nhau làm giè, vé em cầm, sáng mai em phi xe máy lên LC trước, cả đoàn ngồi hóng gió ở Hà Lội =))

Ở đời ai làm vậy? khi nào đi kêu em đi cùng nhé (beer)

movadoklx
19-02-2009, 14:47
Ở đời ai làm vậy? khi nào đi kêu em đi cùng nhé (beer)

Không làm vậy sao làm người em, mà cho anh chạy chung với nha . =))

greenline
19-02-2009, 15:00
Quả này mình có cơ hội xài con dao Mèo quăng xó bếp 2 năm nay rồi. Đứng lại hết không tớ... cheeeeéeemmmmm. :LL

Đi đâu mà vội, để tớ chạy trước các bạn từ từ chạy sau nhá. :))

XEOM
19-02-2009, 15:03
Nghe chạy đi chơi thèm thế. Có ai cần xe om ko?

Tommy_ngo
19-02-2009, 15:35
Anh nhà xanh quả này hơi bị vật vã đấy , he he ...... Hotgirl đâu sao ko cắp tráp để anh nhà mình đi 1 mình thế

greenline
19-02-2009, 17:03
Mình xách dao Mèo ra các bạn chạy hết rồi. :))

Các bạn chú ý là đi tàu SP3, khởi hành lúc 21h50 tại ga Trần Quý Cáp nhé. Các bạn ra sớm lúc 20h30 cho đỡ cập rập, ngồi buôn làm quen nhau tí trước khi khởi hành. :D Ai ra sớm tớ mời ăn tối. :))

Riêng các bạn xế phải có mặt lúc 18h30 (6h tối) để gửi xe nhé. Gửi xong đi nhậu. :D

toeooc
19-02-2009, 17:19
Mình xách dao Mèo ra các bạn chạy hết rồi. :))

Các bạn chú ý là đi tàu SP3, khởi hành lúc 21h50 tại ga Trần Quý Cáp nhé. Các bạn ra sớm lúc 20h30 cho đỡ cập rập, ngồi buôn làm quen nhau tí trước khi khởi hành. :D Ai ra sớm tớ mời ăn tối. :))

Riêng các bạn xế phải có mặt lúc 18h30 (6h tối) để gửi xe nhé. Gửi xong đi nhậu. :D

Haha, tớ cũng đi tàu này, chắc khác toa thôi. Thế có cho tớ hóng ngồi trà nước cùng ko?

Đểu quá =))

vespacoi
19-02-2009, 20:44
Còn hơn 24h nữa là lên tàu rồi. Hahaha

greenline
19-02-2009, 21:11
Haha, tớ cũng đi tàu này, chắc khác toa thôi. Thế có cho tớ hóng ngồi trà nước cùng ko?

Đểu quá =))

Ơ hay cái cô này, đểu là đểu thế nào. :T :T :T Mà lày, cô nói thẳng ra đi, đểu là đểu thật hay đểu giả thế? :))

Mà tóm lại đểu thật hay đểu giả thì hóng thoải mái. Hóng xong móc tiền túi ra trả. :LL

@all: Bây giờ tớ nhớ bạn thoasapa quá đi. Ai thấy ở đâu thì hú hú mấy câu hộ tớ với. :D

vespacoi
19-02-2009, 21:29
Ơ hay cái cô này, đểu là đểu thế nào. :T :T :T Mà lày, cô nói thẳng ra đi, đểu là đểu thật hay đểu giả thế? :))

Mà tóm lại đểu thật hay đểu giả thì hóng thoải mái. Hóng xong móc tiền túi ra trả. :LL

@all: Bây giờ tớ nhớ bạn thoasapa quá đi. Ai thấy ở đâu thì hú hú mấy câu hộ tớ với. :D

Hi bác này chư nộp mạng cho bác à? :T

greenline
19-02-2009, 21:50
Hi bác này chư nộp mạng cho bác à? :T

Bạn này tính tự lực cánh sinh tương đối cao nên tớ nhờ bạn ấy tự chuẩn bị hết. :LL Vậy nên bạn ấy lên LC mới có xế cơ. :))

Nói nhỏ thế thôi chứ tớ trót bỏ bạn ấy ra ngoài vì danh sách quá đông. :S Bạn ấy chắc sẽ nhập nhóm ở LC. :)

ktav007
19-02-2009, 21:54
Mình xách dao Mèo ra các bạn chạy hết rồi

(c)
ngon! vụ này hơi bị được nha, gọi j cũng ok ah pác
Mong đến chiều mai quá(được đi ăn:D)
:L
p\s :mà đến jo em vẫn chưa biết ôm của em là ai:(

greenline
19-02-2009, 22:01
(c)
ngon! vụ này hơi bị được nha, gọi j cũng ok ah pác
Mong đến chiều mai quá(được đi ăn:D)
:L
p\s :mà đến jo em vẫn chưa biết ôm của em là ai:(

Đúng rồi, gọi gì cũng được. Nhưng gọi nhiều quá thì cho tớ chạy. :D

Tớ vừa gửi lại cho tất cả các bạn danh sách và check list cập nhật mới nhất. Các bạn vui lòng kiểm tra cẩn thận nhé. Riêng ktav007 đi với một bạn ôm cực kỳ pờ rồ, hàng cực xịn. :D Tối mai biết liền, đừng hồi hộp quá đêm không ngủ được. :LL

ktav007
19-02-2009, 22:20
bình bịch....bình bịch....
pác ko nói.... em... còn đỡ hồi hộp hơn ấy..

maytrangtc
19-02-2009, 22:29
Các bạn ra sớm lúc 20h30 cho đỡ cập rập, ngồi buôn làm quen nhau tí trước khi khởi hành. :D Ai ra sớm tớ mời ăn tối.

Bạn VA mời tớ ăn tối đi:D. Nếu tiện nữa thì qua đón tớ rồi đi luôn cả thể =)). Tớ hứa chỉ đi với chừng 5-7 người nữa thôi, không nhiều lắm đâu. À mà bạn có giầy nilon chưa nhỉ? Nếu chưa có thì chịu khó chạy qua nhà mình mình tặng bạn 1-2 đôi :D.

Hỏi thêm câu nữa: Bạn đã mượn được hay mua được đồ sửa xe chưa? Không biết có mua đúng đồ sửa xe máy hay lại mua nhầm sang đồ sửa xe đạp thì vui:shrug:

P/S: Em không spam và không ném đá :LL

greenline
19-02-2009, 22:37
Bạn VA mời tớ ăn tối đi:D. Nếu tiện nữa thì qua đón tớ rồi đi luôn cả thể =)). Tớ hứa chỉ đi với chừng 5-7 người nữa thôi, không nhiều lắm đâu. À mà bạn có giầy nilon chưa nhỉ? Nếu chưa có thì chịu khó chạy qua nhà mình mình tặng bạn 1-2 đôi :D.

Hỏi thêm câu nữa: Bạn đã mượn được hay mua được đồ sửa xe chưa? Không biết có mua đúng đồ sửa xe máy hay lại mua nhầm sang đồ sửa xe đạp thì vui

P/S: Em không spam và không ném đá :LL

Đến sợ mấy bạn Phờ Thập Cửu quá thôi, nghe đến ăn là kéo cả lũ đến. :LL Còn vụ đồ sửa xe thì thôi phải tự kiếm vậy, các bạn F19 pừ rù quăng đồ linh tinh, mua đồ sửa xe máy thành sửa xe đạp thì tớ sợ rồi. :LL

Thôi cho tớ chạy! :hit

thoasapa
20-02-2009, 08:17

Em đây! Em mới ở Trung Quốc về, giờ em đang ở Sa Pa! Vậy là tối hôm nay mọi người lên đường bắt đầu hành trình đi Bắc Hà. Số máy để liên lạc của em là 0913287979 và 020350269. Hị hị, em tưởng cả nhà chả nhớ đến em:(. Với cả, đội hình hùng hậu quá, choáng!

greenline
20-02-2009, 08:46
Em đây! Em mới ở Trung Quốc về, giờ em đang ở Sa Pa! Vậy là tối hôm nay mọi người lên đường bắt đầu hành trình đi Bắc Hà. Số máy để liên lạc của em là 0913287979 và 020350269. Hị hị, em tưởng cả nhà chả nhớ đến em:(. Với cả, đội hình hùng hậu quá, choáng!

Tớ nhớ chứ. Nhớ nhất là vụ mời rượu Bắc Hà. :)) Bạn có đi cùng mọi người cung MK-Simacai-Bắc Hà không vậy? :D

Anh Già
20-02-2009, 08:55
Cho tớ rón rén hỏi cái: thế bạn Greenline ở ngoài tên VA tức là Vàng Anh phỏng ? :LL:LL

greenline
20-02-2009, 08:59
Cho tớ rón rén hỏi cái: thế bạn Greenline ở ngoài tên VA tức là Vàng Anh phỏng ? :LL:LL

Há há, mod lại đi spam với ném đá. :)) Không phải Vàng Anh mà nói như lão Cao Sơn là ông của Vàng Anh đây. :LL

=))

greenline
20-02-2009, 09:04
Theo dự báo thời tiết của VN thì có gió mùa đông bắc, mưa rải rác vài nơi ở Đông Bắc và Tây Bắc nên các bạn đặc biệt chú ý bộ quần, áo mưa, giầy ni lông, áo chống rét nhé. :) Nào ta cùng hát nào:

Nghe đài báo gió mùa đông bắc, ta ôm nhau cho đỡ lạnh miền biên giới. :))

Bonus: Tớ thì tin tưởng trang www.vnbaolut.com hơn. Theo trang này thì thứ 7 trời trong, gió nhẹ, nhiệt độ từ 19 đến 26 độ C.

thoasapa
20-02-2009, 09:16
Tớ nhớ chứ. Nhớ nhất là vụ mời rượu Bắc Hà. :)) Bạn có đi cùng mọi người cung MK-Simacai-Bắc Hà không vậy? :D
Em muốn đi cùng mọi người hoặc ít ra thì được gặp gỡ ở BH để mời uống rượu. Nhưng mà...sếp của em đột ngột ra đi:(, thế là phải ở Sa Pa mất rồi. Em tranh thủ online xem tình hình mọi người dư nào. Bác cứ liên lạc khi cần giúp đỡ bất cứ điều gì ở Bắc Hà -Simacai nhé vì em là dân gốc ở đó mà. Nhà em ở gần chợ BH. Mọi người có thể vào gửi đồ để đi chợ chơi, nhà em rất dễ tìm tự vì nhà em là 1 cái Nhà nghỉ bé bé ở đó. Tên là Đăng Khoa bác ạ! Buổi trưa mà ăn ở BH thì ngay gần nhà em có nhà hàng Ngân Nga vừa ngon, vừa rẻ nổi tiếng với dân du lịch lắm (Ngân Nga là tên 2 cô con gái sinh đôi nhà đó), 2 em í xinh lắm!:D

greenline
20-02-2009, 10:52
Chuẩn bị lên tàu nên chắc các bạn cong mông làm cho xong việc không kịp tán nhảm rồi. Tớ rảnh ném đá các bạn một chút. Các bạn xem ảnh Simacai qua con mắt của n hiếp ảnh gia lekima nhá. :D

Nguồn: tại đây (http://www.***********/showthread.php?t=2037)

Nam Bự
20-02-2009, 11:11
Anh GR cho ảnh của Lekima vào đây xong lúc về chả đứa nào dám post ảnh nữa. Mọi khi đi chơi em post ảnh lên là anh GR đã ko dám post ảnh lên rồi:))

greenline
20-02-2009, 11:26
Anh GR cho ảnh của Lekima vào đây xong lúc về chả đứa nào dám post ảnh nữa. Mọi khi đi chơi em post ảnh lên là anh GR đã ko dám post ảnh lên rồi:))

Hê hê, nói quá đúng luôn. Vì ảnh ku Bự post lên xong thì Lekima cũng phải chạy. =))

Không tin hỏi lekima. (NT)

nana
20-02-2009, 11:49
Đúng rồi, gọi gì cũng được. Nhưng gọi nhiều quá thì cho tớ chạy. :D

Tớ vừa gửi lại cho tất cả các bạn danh sách và check list cập nhật mới nhất. Các bạn vui lòng kiểm tra cẩn thận nhé. Riêng ktav007 đi với một bạn ôm cực kỳ pờ rồ, hàng cực xịn. :D Tối mai biết liền, đừng hồi hộp quá đêm không ngủ được. :LL

(c) (c) (beer) oh thấy ai cũng bờ zoo nhờ

greenline
20-02-2009, 13:04
Tớ vừa đi thửa thêm một bộ đồ vá xe hơi bị ngon (dự phòng cho obimen). :D Tuy vậy tớ rất hy vọng không phải xài đến nó. :)

Thôi giờ tớ xách dao Mèo ngồi chờ ở đây, bạn nào đến giờ này còn loạng quạng thay đổi là tớ... cheeeeéeeeemmmmm. :))

Nam Bự
20-02-2009, 13:05
Tớ vừa đi thửa thêm một bộ đồ vá xe hơi bị ngon (dự phòng cho obimen). :D Tuy vậy tớ rất hy vọng không phải xài đến nó. :)

Thôi giờ tớ xách dao Mèo ngồi chờ ở đây, bạn nào đến giờ này còn loạng quạng thay đổi là tớ... cheeeeéeeeemmmmm. :))

Có con dao cùn mà cũng to mồm :LL

greenline
20-02-2009, 13:17
Có con dao cùn mà cũng to mồm :LL

Ku em lại máu mê thử hàng rồi. Ngon chiều ra ga gặp nhau. :))

Thôi chào các bạn tớ vọt lên HN đây. Hẹn gặp ở ga Trần Quý Cáp lúc 18h30 nhá. :))

(BB)

vnlangthang
20-02-2009, 15:23
Chắc bác Green đang trên đường lên Hà Nội, thay mặt bác ấy, em xin nhắc nhở các ôm nữ mang mũ bảo hiểm nhá!

cuongtax
20-02-2009, 16:06
Mình vừa gọi điện cho cậu em trên Lào cai, thời tiết đẹp, không lạnh, không mưa, rất ổn cho chuyến đi này. Hy vọng ngày mai và ngày kia cũng ok, hy vọng cả nhà mình có chuyến đi thành công tốt đẹp. Hẹn gặp lại tối nay.

Tommy_ngo
20-02-2009, 16:14
mong sao thời tiết đẹp để cả nhà đi phượt , he he ........

nana
20-02-2009, 16:56
hichic mong sao đừng mưa là mừng lắm rùi ... lạnh chút, âm u chút cũng được ... T_T

ktav007
20-02-2009, 17:35
hờ hờ...xuất hành thôi,hướng tới Tây Bắc!
(i.hèm...nhưng trước hết,lên ga được anh GL mời đi ăn cái đã...)

Walkman
22-02-2009, 12:38
Thời tiết đẹp, hoa mơ, hoa đào nở rực cả một góc đồi. Không biết bên Simacai sao nữa.
Pha long, pha long... cái tên thôi cũng gợi sự thèm thuồng. Lại thêm một lần nữa...

DreamVN
22-02-2009, 14:16
Leader Xanh ơi! Khi nào lướt về đến HN, lên đây tiện tay post cho tớ xin cái lịch trình đường đi lối lại, nơi ăn chốn ở có gì cụ thể một tí nhé! Đầu tháng 4 bọn tớ có kế hoạch lên đó mà giờ thì đang mù đường. Cảm ơn Leader Xanh trước nhá !

CVN
23-02-2009, 13:28
Mời các bạn post bài về chuyến đi sang topic mới nhé!
https://www.phuot.vn/showthread.php?t=2894

Mời bạn GL vào topic mới edit lại tiêu đề và edit bài đầu tiên của bạn nhé!