PDA

View Full Version : Dân Hải Phòng buôn chuyện (Phần 1)

Pages : 1 2 3 4 5 [6] 7

loakenden
08-10-2009, 17:29
Để em để em, em xơi tái cả tôm ông lẫn tôm bà =))

co_mem
09-10-2009, 20:25
Đêm Hà Nội!

Biết nói gì về 1 đêm HN nhỉ, nhất là giữa tiết thu lảng bảng sương khói, hoa sữa thơm nồng nàn...

E có cái may mắn được theo bạn bè một đêm thu trắng giữa lòng thủ đô...

21h xuống sân ga, lượn qua nhà thờ ngồi khoanh chân xuýt xoa chiếc nem chua nướng... tán phét râm ran và hóng chiếu bên cạnh xem chuyến tới chúng nó đi đâu...

23h đội trật tự xua dân chạy tứ tán, chúng mình lên đường nào...

...

ôi tuyệt!

cau-linh
09-10-2009, 22:43
A ha, minh da dang nhap duoc roi ne. Chao ca nha!

Hanna
10-10-2009, 01:09
(NT)Nên về đập lợn đi, đếm cả xu nhé, rồi tính thời gian, địa điểm, online báo cáo là được....sinh hoạt tập thể nhé!
(c)Chào mừng tham gia!

Em đã tiếp thu ý kiến của bác,về chặt đôi chú lợn đất rồi . Thương chú lơn quá nhưng không sao được :D .. vì thích hóng và tụ tập mà..(beer) .Hôm nào có vụ gì mới bác PM cho em phát nhé! Em sẽ có mặt ngay để ra mắt các bác..(BB)(BB)(BB)

Go-go-go
11-10-2009, 00:24
Em đã tiếp thu ý kiến của bác,về chặt đôi chú lợn đất rồi . Thương chú lơn quá nhưng không sao được :D .. vì thích hóng và tụ tập mà..(beer) .Hôm nào có vụ gì mới bác PM cho em phát nhé! Em sẽ có mặt ngay để ra mắt các bác..(BB)(BB)(BB)

Ơ bạn này hay nhỉ. Đã bảo là về đập nhợn đi rùi còn ra mắt cho hoành tráng mà. Time thì tùy thui cứ cuối tuần là OK. Sau đó alo lên diễn đàn ai tham gia được thì đến.
Bạn có lòng thì mọi người cũng có dạ mang đến mà :D. Yên tâm là hết nhợn của bạn đấy ko sợ phí đâu.

Mr.Qeen
11-10-2009, 15:30
hơ hơ!Go nói chí lý lắm!!!chịu khó online rùi phone cho mọi người nhé hanna!!!

Tommy_ngo
11-10-2009, 16:29
Go nói Queen nghe chí lý thì đúng rồi , cái đấy đâu cần phải nói ra làm gì . Hôm nào nhà mình off đi , lâu rồi ko được ngồi chém gió .

Tommy_ngo
11-10-2009, 23:55
Tuần này mát trời nhà mình ai đi ăn thịt rắn giơ chân lên nhé , cứ đếm chân tính con mà ăn thôi ...... :LL

Go-go-go
12-10-2009, 11:16
Tuần này mát trời nhà mình ai đi ăn thịt rắn giơ chân lên nhé , cứ đếm chân tính con mà ăn thôi ...... :LL

Anh ơi ăn thịt rắn thì phải uống rượu chứ ăn thịt rắn mà kô uống rượu thì hóa ra là phí rắn à :LL.

Mr.Qeen
13-10-2009, 15:25

ơ hơ!thế hóa ra Hanna đập lợn bằng mồm àh?mất công anh chị em PHP chờ lâu quá!!

phamduha
15-10-2009, 17:02
Chào các bác PHP !
Em lang thang tìm tòi một lúc mới tìm thấy đc topic hp nhà mình mừng quá ..Em vào chào các bác mong các bác chỉ giáo và cho e gia nhập PHP với^^

thik_di_choi
15-10-2009, 17:30
Iem cũng thế. Có buổi off nào cho e biết với nhé

tonykaka
17-10-2009, 04:07
Em một chân luôn này.Yêu HP lắm

voongsenh
17-10-2009, 12:45
Chủ nhật tới PHP sẽ họp giữa cầu Bính...Đề nghị khi đi mang theo dù và dây thừng =))
Choảng hòn gạch này....:gun

Go-go-go
17-10-2009, 12:50
Chủ nhật tới PHP sẽ họp giữa cầu Bính...Đề nghị khi đi mang theo dù và dây thừng =))
Choảng hòn gạch này....:gun

Bác ơi trên cầu hay dưới gầm cầu hả bác? Dưới gầm cầu Bính đi. Em sợ độ cao lắm nên kô off trên cầu đâu.=))

voongsenh
17-10-2009, 13:03
Đề nghị đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nhé =))
Giữa cầu chứ làm gì có giữa gầm cầu.
Dây thừng để treo lửng lơ từ trên cầu xuống.(c) Vừa đung đưa vừa off
Còn nếu cụ nào ko thích dự án treo thì nhẩy dù :)) Tõm 1 cái là vui ngay

hongphi
17-10-2009, 17:03

Lão già này bi vợ mắng chửi hay sao mà nghi tiêu cực thế..? Nếu bị vợ mắng thật thì bỏ nhà đi hoang xuống HP .Tôi bố trí cho chỗ off còn hoành tráng hơn treo giữa cầu nhiều..=))

Go-go-go
17-10-2009, 22:25

Bác ơi giữa gầm cầu Bính mới hay chứ thế mới là HP. Có ít nước, có ít gió cho mát bác nhỉ :D. Thưởng thức tí mặn mà phù sa của biển HP. Nhất bác còn gì nữa.

Tommy_ngo
17-10-2009, 23:34
Kính Mời Trưởng Lão Sềnh trước cho con cháu rồng rắn theo sau , Quả này cá ở sông tha hồ nhậu (c)

tonykaka
18-10-2009, 02:02

Nghe bác tả như Nhảy Bungy bên Thái ý nhey,sau đơt này PHP chắc thành P-Xgame quá.

loakenden
18-10-2009, 03:24
Lâu lâu ko vào, nhà mình dời kế hoạch đi Cô Tô sang lúc nào thế? Em đang có ý định độc hành Cô Tô, mùa này tuyệt quá

voongsenh
18-10-2009, 13:15
Đã lâu lắm! Từ lâu lắm rồi cứ nhắc tới 2 chữ Hp là tôi lại nhấp nhổm ko yên .
Không hiểu sao,cái vùng đất cảng này nó làm tôi quyến luyến và nghĩ về nó nhiều đến thế! :L
Cái cảm giác được đi, được gặp gỡ nói chuyện tâm tình với những người bạn,già trẻ lớn bé....đủ cả. Sao lại thích thế.
Cái dáng liêu xiêu , mặc mỗi quần đùi,áo phông ,của thằng bạn già lúc đi mua can bia hơi về đãi bạn làm tôi cảm động.Đường phố tĩnh lặng,lá phượng rơi đầy ..tiếng nhạc vàng trước 75 da diết. 4 kẻ ngồi với nhau trong im lặng.
Tôi chỉ biết nghĩ tới 1 câu : Sự chân thành của người đất Cảng.(c)
Muốn nói nhiều lắm, nhưng rồi chẳng biết nói sao .
Chỉ biết 1 ngày đông gần nhất, tôi sẽ lại về với những người bạn của tôi.
Tặng vợ chồng bà lão và các bạn Hải phòng đường link này : (beer)

http://amnhacviet.net/casi/chelinh.htm

Tommy_ngo
18-10-2009, 20:08
Thân Tặng Bác Sềnh nhé , quà của hp đấy .......

http://tintuconline.vietnamnet.vn/vn/phongsukisu/412373/index.html

cuongtax
20-10-2009, 08:13
Ngày 20-10, chúc các chị em nhà phượt PHP một ngày thú vị và nhiều niềm vui bất ngờ...

greenline
20-10-2009, 11:39
Chúc mừng 20-10, chúc cho các Mẹ, các Chị, các Bạn và các Em nhiều niềm vui. :)

(beer)(wait)(beer)

lamj
20-10-2009, 12:47
Ối giời ơi. Em tìm thấy cả nhà rồi. Lang thang mãi mới tìm thấy mất mấy chục ngàn xe ôm liền nhưng cuối cùng cũng tìm được các bác. Em mới toe nhé. Giới thiệu đấy. chụt.... chụt...

kopiko
20-10-2009, 13:27
trên này tuyền các chị nên e chúc chị nào chưa chồng sớm phắn...ah nhầm sớm kéo chồng vào đây đi chơi cho vui :D,còn chị nào chồng rồi thì cứ chơi mạnh cho đờn em có người noi gương (c)
:L:L:L:L:L

greenline
21-10-2009, 19:15
Chào các bác PHP !
Em lang thang tìm tòi một lúc mới tìm thấy đc topic hp nhà mình mừng quá ..Em vào chào các bác mong các bác chỉ giáo và cho e gia nhập PHP với^^

Iem cũng thế. Có buổi off nào cho e biết với nhé

Em một chân luôn này.Yêu HP lắm

Ối giời ơi. Em tìm thấy cả nhà rồi. Lang thang mãi mới tìm thấy mất mấy chục ngàn xe ôm liền nhưng cuối cùng cũng tìm được các bác. Em mới toe nhé. Giới thiệu đấy. chụt.... chụt...

Xin đón chào các bạn đến với PHP (hơi sến :D). Giờ đang mùa mưa, các phượt gia phượt già HP đang mải kiếm tiền nên chẳng ọp ẹp được gì cả. Hẹn các bạn một dịp phù hợp nhé. (beer)

@lờ đờ: Quà cho lờ đờ này: :LL http://www.mediafire.com/?tijtoikngtj

tonykaka
22-10-2009, 08:05
Em thấy bên PHN đang định ọp xi fút ở HP th7 này đey,định chung vui với PHN chủ nhật thì phải.
https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4410&page=35

Go-go-go
22-10-2009, 10:17
Em thấy bên PHN đang định ọp xi fút ở HP th7 này đey,định chung vui với PHN chủ nhật thì phải.
https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4410&page=35

Bạn ơi đấy là đội nhậu HN chứ. Có bác Seenh thì sắc xuất có Lờ Đờ tham gia rất cao. Bạn có tham gia thì ra mắt Lờ Đờ nhé.

voongsenh
24-10-2009, 01:25
Sắp được gặp chi trên chi dưới rồi ...Thích thích thích (beer)
Nhậu nhà cũng khoái...nhậu Hp còn khoái hơn..Có khi ta say bố nó rồi =))

Tommy_ngo
24-10-2009, 10:41
Sắp được gặp chi trên chi dưới rồi ...Thích thích thích (beer)
Nhậu nhà cũng khoái...nhậu Hp còn khoái hơn..Có khi ta say bố nó rồi =))

Đề nghị : Khi Say ko được nói Bậy :T

catxk
25-10-2009, 13:18
các bác cho em 1 chân

loakenden
25-10-2009, 16:58
Đề nghị : Khi Say ko được nói Bậy :T

Bác í có nói BẬY đâu hở râu ngô? Bác í chỉ nói BỐ thôi :P
Bác Sềnh có vụ nào về HP (tháng sau) thì ới em phát nhá.

Tommy.Lee
25-10-2009, 20:46
Em cung la dan Hai phong chinh goc day, cung me du lich va moi duoc 1 anh ban gioi thieu ve forum nay nen thay la me ngay nhao vo lien ah ;-)

tichuot
25-10-2009, 22:56
Em cung la dan Hai phong chinh goc day, cung me du lich va moi duoc 1 anh ban gioi thieu ve forum nay nen thay la me ngay nhao vo lien ah ;-)

Em muon tro thanh member cua Phuot Haiphong, nhung ko biet phai lam sao. Vay co bac nao chi jum cho em cac buoc ke tiep voi nhe. Cam on truoc nhieu!

Nhà của các bác mà em chạy vô đây thì cũng kỳ lắm, trong khi chờ đợi chủ nhà lên tiếng thì em nhắc nhở bạn ấy chút xíu trước khi bị :gun :T ạ.

Bác Tommy_Ngo: chỉ dẫn đàn em Tommy. Lee viết bài cho đúng qui định của diễn đàn đi :)).

Em té đây =))

hoagao
26-10-2009, 08:58

Thứ 2 là ngày đầu tuần, chắc bác Xanh và Go-Go-Go xinh đẹp đang bận, em tranh thủ cướp ngay cơ hội được thay mặt cả nhà chào đón bác Tommy.Lee.

Sau đây em xin gọi tắt là bác Lee cho gọn nhé, chứ nhà mình có sẵn Mỳ Tôm rồi!
Chúc cả nhà một tuần vui.

Tommy_ngo
26-10-2009, 09:23
Cứ thấy Zai là Tớn lên , Đề nghị bạn nên viết chữ có dấu theo nội quy của Phượt .

lamj
26-10-2009, 10:20
Cho em tham gia mới. Chẳng ai chào đón em gì cả. Hoá ra là vô duyên à. Chán!

Tommy_ngo
26-10-2009, 16:32
Cái ảnh của em có duyên thế kia , Ai dám chào đón ... :shrug:

tonykaka
26-10-2009, 23:30
Cái ảnh của em có duyên thế kia , Ai dám chào đón ... :shrug:

Bác để ý quá em ý ngại đey...Mà người nằm sấp mà ngại theo quán tính sẽ ật ngửa lên.Lúc đey bác đỡ đc k??? (c)

Đợt rồi về HP mấy ngày,lượn đường thấy sực nức mùi hoa sữa...Hóa ra đây chẳng phải "đặc sản" của riêng HN.HP nhà mình cũng mơ mộng phết nhỉ ^^

lamj
27-10-2009, 14:30
Bác để ý quá em ý ngại đey...Mà người nằm sấp mà ngại theo quán tính sẽ ật ngửa lên.Lúc đey bác đỡ đc k??? (c)

Đợt rồi về HP mấy ngày,lượn đường thấy sực nức mùi hoa sữa...Hóa ra đây chẳng phải "đặc sản" của riêng HN.HP nhà mình cũng mơ mộng phết nhỉ ^^
Em đố bác nào chụp được cái ảnh như thế nữa đấy. Em ko ngại vì đó là khoảng khắc vô tư nhất, ngay cả các bác già tập trung vào điều gì có mà còn hơn thế ý. với lại lúc đó cảm xúc trào dâng mà cảnh vật ngay trước mắt thì ai cũng muốn làm phó nháy. hehe

tonykaka
27-10-2009, 22:15
Vey bác ở bên nào thế?Trái-phải-ngoài?

lamj
28-10-2009, 08:15
Vey bác ở bên nào thế?Trái-phải-ngoài?

Tui hả? ko có ở đó đâu. Vì tui tà tác giả mà. K....K. :D

Tommy_ngo
29-10-2009, 08:41
Xin lỗi , Đây là sân chơi chung của mọi người . 2 người có thể pm riêng để bàn luận với nhau , Đừng làm loãng toppic của tập thể . Thanks

lamj
29-10-2009, 09:02
Xin lỗi , Đây là sân chơi chung của mọi người . 2 người có thể pm riêng để bàn luận với nhau , Đừng làm loãng toppic của tập thể . Thanks

Xin lỗi, cho hỏi thăm 1 tí, đằng ấy có phải lão già ko? Thế nào là loãng?

thik_di_choi
29-10-2009, 09:12
Xin lỗi, cho hỏi thăm 1 tí, đằng ấy có phải lão già ko? Thế nào là loãng?

Chuyện cái avatar nhà bác thì bác thích mang ảnh nào lên là việc của bác. Việc cảm xúc hay tài năng chụp ảnh của bác bác cứ lập riêng một topic để tự PR.

Tommy nói đúng đấy, đây là sân chơi chung của mọi người hơn nữa là của riêng dân HP, bác vào chẳng đóng góp gì mà toàn chuyện chẳng ăn nhập gì của riêng bác (tôi không dám đánh giá là linh tinh, vớ vẩn). bản thân tôi cũng bực vì mỗi khi thấy bài mới của room nhà mình là vào xem ngay mà lại thấy toàn cái tin như thế này thì oải quá

Có gì nói quá bỏ qua nhe
s

Kiara
29-10-2009, 09:19
Tớ cũng xin lỗi trước cái đã ;)

Theo thiển ý của tớ, loãng là ít cái nhiều nước.

Đấy, cả biển nước PHP đầy ắp, độc có 2 bạn vừa bơi, vừa lặn, vậy không phải loãng là gì?

@ All: Cả nhà dạo này bận rộn, chả rủ nhau ọp ẹp gì nhể?

Tối 31/10, bên lờ đờ tổ chức Đêm Halloween Free dành cho các bà con thích đàn đúm, xí xớn tại Megar Star bắt đầu lúc 19h, chương trình thì rất chi nhiều trò (Lờ đờ ra tay thì biết rồi đấy :LL), quà vô thiên lủng, mời cả nhà mình đi chơi cho mái thoải, ọp ẹp nói xấu nhau luôn thể nhé.

PS: Khi đến vào ngay khu vực của bên lờ đờ để nhận mặt nạ hóa trang, cứ hô PHP đây là có em xinh tươi cười nói hớn hở tiếp đón:))

voongsenh
29-10-2009, 10:25
Tớ cũng xin lỗi trước cái đã ;)....
PS: Khi đến vào ngay khu vực của bên lờ đờ để nhận mặt nạ hóa trang, cứ hô PHP đây là có em xinh tươi cười nói hớn hở tiếp đón:))

Hôm đó em..em mặc áo xô có đc coi là hợp lệ ko?=))
Nếu sắp xếp được, thì xin 1 chân nhé. Không đặt gạch đâu..sợ chú Tom ném lắm....:LL

Go-go-go
29-10-2009, 12:49
Tớ cũng xin lỗi trước cái đã ;)

Tối 31/10, bên lờ đờ tổ chức Đêm Halloween Free dành cho các bà con thích đàn đúm, xí xớn tại Megar Star bắt đầu lúc 19h, chương trình thì rất chi nhiều trò (Lờ đờ ra tay thì biết rồi đấy :LL), quà vô thiên lủng, mời cả nhà mình đi chơi cho mái thoải, ọp ẹp nói xấu nhau luôn thể nhé.

Em đăng ký 1 xuất đã.

Rất trùng hợp vì em cũng có thông tin về vụ dọa ma này ở Mega. Theo em được biết là hôm đó trên Mega còn có các em 9X trường Trần Phú đến biểu diễn nhẩy múa theo phong cách Korea cho các anh chị xem nữa cơ. Chắc là chương trình sẽ rất nhiều đây nhưng em thích nhất quả "quà vô thiên lủng" của Lờ Đờ. (wait)

Go-go-go
29-10-2009, 12:51
Hôm đó em..em mặc áo xô có đc coi là hợp lệ ko?=))
Nếu sắp xếp được, thì xin 1 chân nhé. Không đặt gạch đâu..sợ chú Tom ném lắm....:LL

Bác ơi bác về đi dẫn theo cả anh Zin nữa nhé.

greenline
29-10-2009, 13:34
mời cả nhà mình đi chơi cho mái thoải, ọp ẹp nói xấu nhau luôn thể nhé.

Để nhà mìnhthoải mái, em xin phép vắng mặt để bà con nói xấu vô tư luôn. :LL Mà em cũng sợ ma gái lắm. :))

@Gái: Lại hám giai rồi. =))

Kiara
29-10-2009, 14:16
Em đăng ký 1 xuất đã.

Rất trùng hợp vì em cũng có thông tin về vụ dọa ma này ở Mega. Theo em được biết là hôm đó trên Mega còn có các em 9X trường Trần Phú đến biểu diễn nhẩy múa theo phong cách Korea cho các anh chị xem nữa cơ. Chắc là chương trình sẽ rất nhiều đây nhưng em thích nhất quả "quà vô thiên lủng" của Lờ Đờ. (wait)

Chương trình có vụ thi trang phục hóa trang giữa các trường mừ.

@Xanh: Có em gái chị hóa trang thành công chúa đợi hoàng tử đến cứu đới:))

kopiko
29-10-2009, 15:20
@Xanh: Có em gái chị hóa trang thành công chúa đợi hoàng tử đến cứu đới:))

=))=))
@chị già:e làm suất nhá,mà vai trò của chị hôm ấy là gì để e có mon men đến,có thằng nào túm còn biết mà khai chứ,đừng nói hôm ấy chị làm công chúa nhá =))

lamj
29-10-2009, 16:07
Chuyện cái avatar nhà bác thì bác thích mang ảnh nào lên là việc của bác. Việc cảm xúc hay tài năng chụp ảnh của bác bác cứ lập riêng một topic để tự PR.

Tommy nói đúng đấy, đây là sân chơi chung của mọi người hơn nữa là của riêng dân HP, bác vào chẳng đóng góp gì mà toàn chuyện chẳng ăn nhập gì của riêng bác (tôi không dám đánh giá là linh tinh, vớ vẩn). bản thân tôi cũng bực vì mỗi khi thấy bài mới của room nhà mình là vào xem ngay mà lại thấy toàn cái tin như thế này thì oải quá

Có gì nói quá bỏ qua nhe
s
Được thế thì tôi thẳng thắn luôn nhé, nếu đã là sân chơi chung, các bác trong hội (hay ngắn gọn là ma cũ) sẽ giúp đỡ người mới như thế nào? Miếng trầu là đầu câu chuyện, chuyện gì cũng phải từ từ. Chắc ở đây ai cũng đi làm rồi thế cho tôi hỏi buổi đầu tiên đi làm của các bác như thế nào? hay buổi đầu tham gia toppic này như thế nào, nếu có người đến nói chuyện với các bác rất vô tư để các bác hoà đồng với môi trừơng mới và với người chỉ luôn miệng nói tập trung vào công việc, đã là ma mới thì nên biết điều. Thì tôi hỏi thật ác cảm của các bác có xuất hiện ko?
Ngay cả khi mới bắt đầu đi học cô giáo còn dậy cách cầm bút.
Bác Ngo nói chỉ vì bức ảnh mà ko dám chào đón thì tôi thấy bác thực dụng quá đấy.
Cho ma mới hỏi để trình làng thì ma mới phải làm thủ tục gì?

thik_di_choi
29-10-2009, 16:20
Được thế thì tôi thẳng thắn luôn nhé, nếu đã là sân chơi chung, các bác trong hội (hay ngắn gọn là ma cũ) sẽ giúp đỡ người mới như thế nào? Miếng trầu là đầu câu chuyện, chuyện gì cũng phải từ từ. Chắc ở đây ai cũng đi làm rồi thế cho tôi hỏi buổi đầu tiên đi làm của các bác như thế nào? hay buổi đầu tham gia toppic này như thế nào, nếu có người đến nói chuyện với các bác rất vô tư để các bác hoà đồng với môi trừơng mới và với người chỉ luôn miệng nói tập trung vào công việc, đã là ma mới thì nên biết điều. Thì tôi hỏi thật ác cảm của các bác có xuất hiện ko?
Ngay cả khi mới bắt đầu đi học cô giáo còn dậy cách cầm bút.
Bác Ngo nói chỉ vì bức ảnh mà ko dám chào đón thì tôi thấy bác thực dụng quá đấy.

Quả thực ý tôi là không liên quan tới việc ma mới ma cũ. Ma mới khỏe hơn có khi nó "đập chết" ma cũ ấy chứ, ai mà dám bắt nạt. Tôi vào hơn bác có tí xíu thôi mà, cũng đã biết mặt ai đâu mà cũng đã off ẹp được ván nào đâu. Có điều chuyện funny thì không ai ngăn cản cả nhưng ở mức độ qua lại vừa phải là OK. Cái tôi muốn là các mem trong cái thớt của mình có những bài viết, chia sẻ, giúp đỡ lẫn nhau cho nó đầm ấm.

Tôi nghĩ việc này không cần nói nhiều nữa. Chúng ta là người lớn và nên biết dừng câu chuyện ở đâu. Không sợ mình chán đời, chỉ sợ đời chán mình

lamj
29-10-2009, 16:43
Quả thực ý tôi là không liên quan tới việc ma mới ma cũ. Ma mới khỏe hơn có khi nó "đập chết" ma cũ ấy chứ, ai mà dám bắt nạt. Tôi vào hơn bác có tí xíu thôi mà, cũng đã biết mặt ai đâu mà cũng đã off ẹp được ván nào đâu. Có điều chuyện funny thì không ai ngăn cản cả nhưng ở mức độ qua lại vừa phải là OK. Cái tôi muốn là các mem trong cái thớt của mình có những bài viết, chia sẻ, giúp đỡ lẫn nhau cho nó đầm ấm.

Tôi nghĩ việc này không cần nói nhiều nữa. Chúng ta là người lớn và nên biết dừng câu chuyện ở đâu. Không sợ mình chán đời, chỉ sợ đời chán mình

Tôi đồng ý với ý bác. Gia đình có đầm ấm là do có đoàn kết chứ vợ hay chồng xấu tính thì sớm hay muộn cũng ly dị. Thôi nhé dừng chuyện này ở đây, còn ai muốn phản hồi gì thì gia đình tôi rất hiếu khách.
Tôi mới tham gia nên phải tham khảo, nhìn trước nhìn sau thì mới dám chia sẻ. thế nên đang trong giai đoạn tìm hiểu mong mọi người giúp đỡ

Kiara
29-10-2009, 16:48
Các em mình nóng tính nhể? ;)

Thỉnh thoảng bùng lên tí cũng thấy đỡ nhàm, nhưng thôi nhá, chị nhờ mod xóa hộ mấy bài mất hòa khí đi nhá.

@em Lamj: Miếng trầu là đầu câu chuyện, đêm 31/10 đến Mega làm hẳn một cơi trầu với PHP rồi chả ôm hôn thắm thiết ấy chứ lị (NT)

@ Cả nhà: Bản mặt lờ đờ, đêm Halloween không cần hóa trang cũng đã đủ kinh dị rồi. Lờ đờ đứng ngay chỗ trung tâm để còn soi chúng nó, nhìn phát ra ngay :LL

lamj
29-10-2009, 16:51

Thỉnh thoảng bùng lên tí cũng thấy đỡ nhàm, nhưng thôi nhá, chị nhờ mod xóa hộ mấy bài mất hòa khí đi nhá.

@em Lamj: Miếng trầu là đầu câu chuyện, đêm 31/10 đến Mega làm hẳn một cơi trầu với PHP rồi chả ôm hôn thắm thiết ấy chứ lị (NT)

@ Cả nhà: Bản mặt lờ đờ, đêm Halloween không cần hóa trang cũng đã đủ kinh dị rồi. Lờ đờ đứng ngay chỗ trung tâm để còn soi chúng nó, nhìn phát ra ngay :LL

Em nghĩ ko phải xoá làm gì đâu chị ạ, đấy là bài học với chính em cũng như tất cả mọi người.
Em cảm ơn chị vì lời mời!

thik_di_choi
29-10-2009, 16:54

May mà không nóng quá, không thì bỏng mất. Xui cho tôi quá, 31 này phải về quê rùi mất cơ hội làm quen với mọi người. Cho tôi mời mọi người 1 ly gọi là ..

Tommy_ngo
29-10-2009, 16:55
Cho ma mới hỏi để trình làng thì ma mới phải làm thủ tục gì?[/QUOTE]

Đây là sân chơi , Bạn thắc mắc ko có ai chào đón tôi vào đốt pháo nổ to như thế mà còn giận . Chán :LL

thik_di_choi
29-10-2009, 16:58

Đây là sân chơi , Bạn thắc mắc ko có ai chào đón tôi vào đốt pháo nổ to như thế mà còn giận . Chán :LL[/QUOTE]

Thôi cho tôi Lương Văn Can. Chuyện quá nhỏ mà "mắm lồm" thía. Để sức mà .. Phượt

Totochan
29-10-2009, 20:41
@ All! Mọi người vào thanks lờ đờ cái nhỉ? (c)
Hẹn gặp mọi người tối 31/10 tại địa điểm Lờ đờ hẹn nhé.
@ em ?Lami! H phải không. Bình tĩnh đi em!;) Tomy là "mẹ chồng" anh minh của PHP đấy! CHuyên gia cao cấp của PHP đấy! Nên đọc " Nội quy" một chút sẽ thấy thoải mái hơn.
ở trong này, chị còn sau hàng loạt đại gia mới được xếp một ghế nhỏ nên theo chị là " kính lão đắc thọ" là cực kỳ "ngon" nếu em muốn có một...cục gạch! :LL Thế nhé! "Phuot thi không nên xoắn"! Có gì gặp chị buôn tiếp nhé!(wait)

co_mem
29-10-2009, 20:41
@ All: Cả nhà dạo này bận rộn, chả rủ nhau ọp ẹp gì nhể?

ôi vui thế, cho em tham gia mới... LĐ để dành em cái mặt na ma nữ nhá :L

lamj
29-10-2009, 20:52

Đây là sân chơi , Bạn thắc mắc ko có ai chào đón tôi vào đốt pháo nổ to như thế mà còn giận . Chán :LL[/QUOTE]

tôi thiết nghĩ chắc bác có năng khiếu về 1môn nghệ thuật đó là môn xiếc vì bác tung hứng rất giỏi.thôi bác Ngo ạ,bác để dành sức để chế tạo bom chứ bác đốt pháo thế này k hiệu quả đâu mà dân tình họ cười cho nữa. ENTER.
K biết bao h tôi sẽ gặp ng đốt pháo chào đón,mà hình như đốt pháo sẽ đc lên tivi và sẽ nổi tiếng đấy. Woa,thế thì du lịch khắp VN.

greenline
29-10-2009, 22:14
tôi thiết nghĩ chắc bác có năng khiếu về 1môn nghệ thuật đó là môn xiếc vì bác tung hứng rất giỏi.thôi bác Ngo ạ,bác để dành sức để chế tạo bom chứ bác đốt pháo thế này k hiệu quả đâu mà dân tình họ cười cho nữa. ENTER.
K biết bao h tôi sẽ gặp ng đốt pháo chào đón,mà hình như đốt pháo sẽ đc lên tivi và sẽ nổi tiếng đấy. Woa,thế thì du lịch khắp VN.

Ừm, có lẽ hiểu lầm tí nhở. :D

Bạn ?lamj sao lại trách mọi người không welcome thế. Bạn vui lòng click vào đây (https://www.phuot.vn/showpost.php?p=134467&postcount=1278) để xem lại nhé. Nếu tớ phơi mặt mốc đại diện chào mừng có gì không phải thì xin bạn đại xá. Chứ ai lại đi trách mọi người rồi lại nói đi nói lại nhiều quá nó mất cả hay đi nhỉ. Mà theo tớ avatar của bạn quay ngược lại 180 độ là ổn, tớ chào hỏi cũng dễ, chào đằng sau tớ cũng không quen. :D

@ Tommy Ngo: Anh nhớ hồi em mới vào bác Mỳ cũng phải đi sửa bài cho em suốt đấy, các bạn mới vào từ từ sẽ hòa nhập thôi. :)

Go-go-go
29-10-2009, 22:25
Ừm, có lẽ hiểu lầm tí nhở. :D

Bạn ?lamj sao lại trách mọi người không welcome thế.

Tình hình thế này anh Xanh phải đi off vụ 31/10 thui để còn Welcome mọi người chứ nhỉ :D.

Mà em bật mí cho anh bít nhé không phải mỗi em(cháu) Lờ đờ làm công chúa đâu. Em gái em hôm đó cũng có tiết mục ở trên đó. Anh đi đi em giới thiệu cho mấy em gái ở lớp nó tha hồ mà chọn. Thích nhé toàn 9X =)).

@@ Kop: chị sẽ để dành cho em 1 đứa :LL.

kopiko
29-10-2009, 23:47
Tình hình thế này anh Xanh phải đi off vụ 31/10 thui để còn Welcome mọi người chứ nhỉ :D.

Mà em bật mí cho anh bít nhé không phải mỗi em(cháu) Lờ đờ làm công chúa đâu. Em gái em hôm đó cũng có tiết mục ở trên đó. Anh đi đi em giới thiệu cho mấy em gái ở lớp nó tha hồ mà chọn. Thích nhé toàn 9X =)).

@@ Kop: chị sẽ để dành cho em 1 đứa :LL.

cả tuần nay mới có 1 câu mình nghe sướng cái lỗ...ấy đến thế :D
thế e xung phong cuối tuần này đến đón chị,nhưng mỗi người 1 xe nhá :D,rồi cùng đi đón "đứa" ấy nhá(NT)

Totochan
30-10-2009, 00:16
Giờ này lên mạng vẫn thấy
Currently Active Users Viewing This Thread: 6 (4 members and 2 guests)
‎Totochan , ‎Tommy_ngo , ‎kopiko , ‎Go-go-go - Toàn đứa không ngủ mơ mình đi chơi Ha lố w ìn không cần hóa trang!

Tommy_ngo
30-10-2009, 00:18
Tommy Ngo: Anh nhớ hồi em mới vào bác Mỳ cũng phải đi sửa bài cho em suốt đấy, các bạn mới vào từ từ sẽ hòa nhập thôi. :)[/QUOTE]

Ơ thì có ai nói gì quá đâu , Đây là em đóng góp ý kiến để cùng xây dựng club của PHP thôi . Chẵng nhẽ lần nào cũng đợi Lờ Đờ duyệt hay sao , Lờ Đờ đang bận Live Show mà ......(BB)

Bách Hợp
30-10-2009, 09:03
Em hâm mộ nhà HP quá cơ, có anh chị nào " dẫn mối" cho em về làm ng Hp ko ạ? Hâm mộ các bác giai Hp ... hì

thik_di_choi
30-10-2009, 09:16
Em hâm mộ nhà HP quá cơ, có anh chị nào " dẫn mối" cho em về làm ng Hp ko ạ? Hâm mộ các bác giai Hp ... hì

Đang ở biển mà lại thích về sông là sao. Ở sông có những con cá còn to hơn ở biển mà lại sẵn sàng đợi mồi câu đấy.

Welcome bạn thôi, cứ join đi rồi sẽ có mối

voongsenh
30-10-2009, 09:38
Đây là sân chơi , Bạn thắc mắc ko có ai chào đón tôi vào đốt pháo nổ to như thế mà còn giận . Chán :LL

K biết bao h tôi sẽ gặp ng đốt pháo chào đón,mà hình như đốt pháo sẽ đc lên tivi và sẽ nổi tiếng đấy. Woa,thế thì du lịch khắp VN.[/QUOTE]

Xin lỗi bạn tý nhé. Hình như bạn vào đây để gây lộn hả.Nói năng ko mang tính xây dựng tý nào. Ở trên diễn đàn này có đủ mọi thành phần, già trẻ , lớn bé, khi đã có ý kiến của nhiều thành viên là dừng chuyện này lại, mà các bạn cứ tiếp tục, buộc chúng tôi phải lên tiếng. Đề nghị chấm dứt nhé.
Ở đây chỉ giành cho những người thích đi chơi,và ham học hỏi ,khám phá.

Tommy.Lee
30-10-2009, 14:02
Em xin loi ca nha vi PC cua em dang bi hu phan go tieng Viet nen go khong ra dau. Chu ko phai la em khong co doc noi quy, mong cac bac luong thu em se nhanh chong sua PC. Bao gio co dip Offline em se chinh thuc cao loi.

Tommy.Lee
30-10-2009, 14:06
Xin man phep nhe o Ly thuong Kiet khong co ngo Muoi ma day la hinh chup ngo Gao o pho Ly Thuong Kiet

greenline
30-10-2009, 14:59

Đang ở biển mà lại thích về sông là sao. Ở sông có những con cá còn to hơn ở biển mà lại sẵn sàng đợi mồi câu đấy.

Welcome bạn thôi, cứ join đi rồi sẽ có mối

Vừa định welcome bạn thì có mối nhanh chân trước rồi, thôi bắt hết cá ở sông rồi ra biển bắt tiếp nhỉ. :D Còn nếu muốn bắt thử cá ở biển thì về HP thử biết liền. :LL

Xin man phep nhe o Ly thuong Kiet khong co ngo Muoi ma day la hinh chup ngo Gao o pho Ly Thuong Kiet

Bạn nói rất đúng, ngõ này cách ngã tư LTK và TQK khoảng 50m bên tay trái (về phía chợ Sắt). Ngõ Muối là trêu lão Nguyên thôi bạn ơi. :)

Tommy_ngo
31-10-2009, 00:02
Đã qua 12h đêm , Chúc Anh Chị Em Bà con Cô Bác 1 ngày Lễ Halloween vui vẻ cùng những Thiên Thần bóng ma của Mình ........:L
Happy Halloween

kopiko
31-10-2009, 23:53
ôi giời chị Loan lừa e,toàn phấn son với mồ hôi của bọn teen quện vào cái chỗ bé tí ấy,e chả xem được gì,nhìn thế té mất,bắt đền đấy,dẫn bao nhiêu bạn lên rồi ngán ngẩm kéo nhau về,nhưng chắc bà chị mình thành công ngoài mong đợi :D(c)

Tommy_ngo
01-11-2009, 12:05
Hết lễ hội Halloween rồi , Sao bác Sềnh vẫn chưa ( vi hành ) xuống hp để trả nợ nhỉ ? Hay Bác vẫn sợ dư âm của ngày hôm qua =)) Nhà mình có ai gặp anh Xanh ko cho mình gửi ít thuốc :LL

voongsenh
01-11-2009, 12:13
ôi giời chị Loan lừa e,toàn phấn son với mồ hôi của bọn teen quện vào cái chỗ bé tí ấy,e chả xem được gì,nhìn thế té mất,bắt đền đấy,dẫn bao nhiêu bạn lên rồi ngán ngẩm kéo nhau về,nhưng chắc bà chị mình thành công ngoài mong đợi :D(c)

Sao chú Ko lại trách lão bà bà thế? :))...Cảm nhận lễ hội này của chú ko giống chị chú được đâu! (NT) Thôi để anh hết tang gia bối rối anh xuống cho chú đi chơi với Ma thật luôn=))
@ Chú Tom gọi gì anh đới...*** đêm qua say quá , ko còn nhớ là lái xe đi đâu. Lái thẳng về nhà dì 2 luôn, quên mất là xuống Hp xem haloogien =))

batman
01-11-2009, 13:53
Sao chú Ko lại trách lão bà bà thế?
Ai lại gọi phượt nữ là lão bà bao giờ :T:LL, sơ xuất quá

Go-go-go
01-11-2009, 15:51
Ai lại gọi phượt nữ là lão bà bao giờ :T:LL, sơ xuất quá

Lâu lâu không thấy thơ của anh Batman tự dưng thấy nhớ nhớ :D. Thỉnh thoảng lên PHP góp vui mấy dòng ngẫu hứng đi chứ anh.

kopiko
01-11-2009, 22:11
Sao chú Ko lại trách lão bà bà thế? :))...Cảm nhận lễ hội này của chú ko giống chị chú được đâu! (NT) Thôi để anh hết tang gia bối rối anh xuống cho chú đi chơi với Ma thật luôn=))

em nghe câu đi chơi với ma như kiểu cho đi ngủ với giun ấy :)),bác cắt nghĩa câu này cho e nhá,không từ giờ tới lúc đấy em mất ăn mất ngủ thì lại phải lên thủ đô bắt đền bác =))=))
@batman:bác phượt ngoài đời chưa đã sao mà trên này cũng phượt đi mãi đâu.thỉnh thoảng lại tạt tụt về nhà dăm câu rồi lại lặn,sắp vào mùa vi lít mới rồi,chuẩn bị lên đường thôi chứ bác nhểy (c)

Kiara
02-11-2009, 08:06
Ô hô, lờ đờ tổ chức chương trình cho HSSV, xì tin dư thế còn kêu nỗi gì.

Em Go nhà mình trẻ nhất đội mà lên đấy còn mất điện nữa là.:LL

Kêu đội PHP lên để tí vãn vãn còn ngồi với nhau, ai dè lác đác được vài mống, lại chả gặp được nhau, mới lị, thú thực, lờ đờ mệt phờ râu, một lúc 3 chương trình (HW, AI Games, Tri ân), thở còn chả xong nữa là buôn.

Mà, cbn, đông quá, quậy quá, thế mới thấy chúng mình già, nhể PHP?:))

Dọa ma tí ;)

https://lh6.ggpht.com/_AROHBigXxJg/Su4vK2CkMFI/AAAAAAAAAMQ/AZdB4Gx9gKk/s640/IMG_0183.JPG

Nhân viên của chị nè

https://lh5.ggpht.com/_AROHBigXxJg/Su4vReSVyZI/AAAAAAAAAMU/SMcNZUbaUeI/s640/IMG_0185.

Bách Hợp
02-11-2009, 08:12
[QUOTE=greenline;136153]Vừa định welcome bạn thì có mối nhanh chân trước rồi, thôi bắt hết cá ở sông rồi ra biển bắt tiếp nhỉ. :D Còn nếu muốn bắt thử cá ở biển thì về HP thử biết liền. :LL

Em hạnh phúc quá cơ, em đang sợ về HP thì bơ vơ, may có bạn thik-di-choi và anh Xanh ... Tính em là tham lam, thích những thứ mới lạ nên sông trở nên nhỏ bé, chật hẹp với em quá rồi, ko biết mò mẫm ra biển thì có " chiến lợi phẩm" mang về hay ko? Cơ mà em là em mún định cư luôn ở đất HP nhà mình đấy ạ, anh chị em nhà mình tính thế nào cho em với ạ ...;)

thik_di_choi
02-11-2009, 08:33
[QUOTE=greenline;136153]Vừa định welcome bạn thì có mối nhanh chân trước rồi, thôi bắt hết cá ở sông rồi ra biển bắt tiếp nhỉ. :D Còn nếu muốn bắt thử cá ở biển thì về HP thử biết liền. :LL

Em hạnh phúc quá cơ, em đang sợ về HP thì bơ vơ, may có bạn thik-di-choi và anh Xanh ... Tính em là tham lam, thích những thứ mới lạ nên sông trở nên nhỏ bé, chật hẹp với em quá rồi, ko biết mò mẫm ra biển thì có " chiến lợi phẩm" mang về hay ko? Cơ mà em là em mún định cư luôn ở đất HP nhà mình đấy ạ, anh chị em nhà mình tính thế nào cho em với ạ ...;)

Quá đơn giản. Bạn nói bạn có bn xiền, tớ sẽ chỉ chỗ mua nhà phù hợp. Thế là định cư lâu dài

Totochan
02-11-2009, 08:49

Gặp Xanh là em gặp đúng người rồi! Xanh sẽ giải quyết hết! yên tâm chưa!

kopiko
02-11-2009, 11:38
Ô hô, lờ đờ tổ chức chương trình cho HSSV, xì tin dư thế còn kêu nỗi gì.

Em Go nhà mình trẻ nhất đội mà lên đấy còn mất điện nữa là.:LL

Kêu đội PHP lên để tí vãn vãn còn ngồi với nhau, ai dè lác đác được vài mống, lại chả gặp được nhau, mới lị, thú thực, lờ đờ mệt phờ râu, một lúc 3 chương trình (HW, AI Games, Tri ân), thở còn chả xong nữa là buôn.

Mà, cbn, đông quá, quậy quá, thế mới thấy chúng mình già, nhể PHP?:))

Dọa ma tí ;)

https://lh6.ggpht.com/_AROHBigXxJg/Su4vK2CkMFI/AAAAAAAAAMQ/AZdB4Gx9gKk/s640/IMG_0183.JPG

Nhân viên của chị nè

https://lh5.ggpht.com/_AROHBigXxJg/Su4vReSVyZI/AAAAAAAAAMU/SMcNZUbaUeI/s640/IMG_0185.

già quá đi chứ chị,em lên tới nơi ngộp thở luôn,té mất

mà nhân viên của chị nuột nhể, hnào(NT) nhá

@bách hợp:hành tung của e thật thật ảo ảo,cứ về đây xem có nhá được anh nào không :)),nhà ở HP rẻ thôi,thích định cư dễ mà

Bách Hợp
03-11-2009, 07:48
[QUOTE=Bách Hợp;136612]

Quá đơn giản. Bạn nói bạn có bn xiền, tớ sẽ chỉ chỗ mua nhà phù hợp. Thế là định cư lâu dài

Ô, thế ko còn cách nào hay hơn ạ ? Hì hì :D
Thú thực là em rất hâm mộ tinh thần of nhà HP mình, trước kia thỉnh thoảng xuống Hp chơi thì lúc đó chưa tham gia phuot, còn gần đây thì toàn đi về có việc, đánh nhanh rút gọn nên ko đi giao lưu với nhà mình được...

thik_di_choi
03-11-2009, 08:58
[QUOTE=thik_di_choi;136616]

Ô, thế ko còn cách nào hay hơn ạ ? Hì hì :D
Thú thực là em rất hâm mộ tinh thần of nhà HP mình, trước kia thỉnh thoảng xuống Hp chơi thì lúc đó chưa tham gia phuot, còn gần đây thì toàn đi về có việc, đánh nhanh rút gọn nên ko đi giao lưu với nhà mình được...

Có một cách này hay hơn nhưng bạn được chủ động nhé. Với truyền thống quật cường của dân tộc Việt nam, chúng ta đã đánh thắng rất nhiều thế lực ngoại xâm. Hiên giờ chứng tích của người Hải phòng là những chiếc cọc trên sông Bạch Đằng. Bạn hãy chọn lấy cho mình một chiếc "cọc" Hải phòng cho chắc chắn nhé.

Lần sau có xuống Hải phòng thì đánh nhanh nhưng rút từ từ nhé để còn có cơ hội tìm "cọc". Đảm bảo giao lưu xong bạn vẫn về đến nhà bình thường, quan trọng là nhà ... ai thôi

thik_di_choi
03-11-2009, 09:16
Hallowen hoành tráng nhỉ. Nhưng chắc chỉ cho teen thôi chứ quân ta chắc quá tuổi hết rùi. Mang mask mà vẫn bị chào bằng bác thì mệt quá

greenline
03-11-2009, 13:53

Nhân viên của chị nè

Xời, đợi mãi mới có 2 cái ảnh. :shrug: Lờ đờ đừng có nói là tao bận quá quên mi.a nó cả chụp choẹt nhá. :LL Thế mấy mống PHP sợ ma quá chạy hết rồi hay sao mà không thấy mặt. :LL

:))

bụi đường ca
05-11-2009, 00:24
Sáng thứ 6 này, 6-11-2009, bọn tớ (2 nam, 1 nữ + 1 em nam dập dòm) đi trekking rừng Cát Bà vào Việt Hải. Tối ngủ một đêm trong làng, hôm sau thứ 7 đi thuyền về Cát Bà. Chơi 1 tối ở đây. Sáng CN về. Đi bằng xe máy, xuyên rừng thì đi bộ.

Đại khái plan vậy. Bạn nào rảnh, ở HP thì tham gia cho vui. Ai ham chat thì vô đây: vietanhvimaru, còn không thì call đây nói chuyện: 098-5-2-1-21-81.

Nhân tiện còn mấy plan chưa đi, lôi ra đây để ai rảnh thì tham gia, toàn là ba lô đi bụi:

1. Xuyên tết ta 2010, từ 23 âm đến mồng 5 âm: Cam, Thái, Miến. Đã book vé cho 3 nam, 2 nữ.

2. Tết té nước Thái từ 13 đến 18-4-2010. Đã book vé cho 2 nam, 3 nữ.

3,4,5,6...: Giữa tháng này có vé 0 USD, tớ lên lịch sau, trong đó có chuyến đi Ấn Độ xuyên tết ta 2011.

tonykaka
05-11-2009, 03:39
Sáng thứ 6 này, 6-11-2009, bọn tớ (2 nam, 1 nữ + 1 em nam dập dòm) đi trekking rừng Cát Bà vào Việt Hải. Tối ngủ một đêm trong làng, hôm sau thứ 7 đi thuyền về Cát Bà. Chơi 1 tối ở đây. Sáng CN về. Đi bằng xe máy, xuyên rừng thì đi bộ.

Đại khái plan vậy. Bạn nào rảnh, ở HP thì tham gia cho vui. Ai ham chat thì vô đây: vietanhvimaru, còn không thì call đây nói chuyện: 098-5-2-1-21-81.

Nhân tiện còn mấy plan chưa đi, lôi ra đây để ai rảnh thì tham gia, toàn là ba lô đi bụi:

1. Xuyên tết ta 2010, từ 23 âm đến mồng 5 âm: Cam, Thái, Miến. Đã book vé cho 3 nam, 2 nữ.

3,4,5,6...: Giữa tháng này có vé 0 USD, tớ lên lịch sau, trong đó có chuyến đi Ấn Độ xuyên tết ta 2011.

Oái oái,ghê gớm quá.Hâm mộ các bác quá.Thèm đi Ấn lắm mà chưa có dịp

thik_di_choi
05-11-2009, 09:25

Cho mình xin cái plan của hành trình 1

bụi đường ca
05-11-2009, 10:19
Cho mình xin cái plan của hành trình 1

Bọn tớ chia làm 2 chặng để tuỳ ai có đk tham gia chặng nào.

+ Chặng 1 bắt đầu từ 5-2-2010: Bay sang Thái, chiều cùng ngày bay sang Cam.
Sáng 6-2 ở thủ đô Phnom Penh. Chiều 6-2 đi Angkor.
Ngày 7-2 thăm Angkor.
Ngày 8-2 về Phnom Penh, bay đi Thái.

+ Chặng 2 bắt đầu từ ngày 9-2:

Ngày 9-2: Từ Thái bay sang Miến.
Ngày 17-2: từ Miến bay về Thái. Ăn chơi nhảy múa ở Thái 1 hôm.
Ngày 18-2: Từ Thái về Việt Nam.

Hiện đã có 5 đứa book xong vé, trong đó 4 đứa đi hết 2 chặng, 1 đứa chỉ đi chặng 2 vì không xin nghỉ làm sớm được.

Ngoài ra còn 1 em gái dập dòm đi chặng 1. Nếu ai chỉ đi chặng 1 (thích về VN ăn tết) thì có thể đi như bọn tớ là sang Thái, sang Cam. Hoặc cách gần hơn là bay vào Sài Gòn, rồi đi xe bus sang Cam. Bọn tớ đợi ở đó. Chơi hết Cam thì bạn lại từ đi xe bus về Sài Gòn, còn bọn tớ bay đi Miến.

Túm lại là rất nhiều cách đi, rất nhiều cách để gặp nhau. Chương trình rất open, ai thích tham gia chặng nào thì tuỳ thích. Nếu ai đi chung hết chặng thì càng vui.

À, giữa tháng này có vé 0 USD. Suy nghĩ nhanh, quyết nhanh các bạn nhé. Năm nào chả ăn tết ở nhà, một năm đổi khác đi xem nó thế nào. Tớ thì đi chuyên nghiệp vắng nhà dịp tết nên chẳng phải lo.

Totochan
05-11-2009, 10:39
Phượt Hải Phòng nhà mình thân mến! (Sáng nay vừa có nước mía!:)))
Lờ đờ đang "chổng mông ra, cắm đầu vào"- rất bận cho những công việc cuối năm (mắt ngày càng tinh - thế mới kinh), Bác Xanh thì treo biển không tiếp khách còn bản thân đang xắn quần lội vào topic ủng hộ miền Trung. Em CỎ hình như vẫn chưa tỉnh sau vụ say đêm "đếm thêm lá vàng rơi", Em Gạo thì hình như đang vào vụ chào hàng cuối năm - quyết tâm bắt thêm vài con Gà gô; Gogo hình như đang triển khai "chiến tranh du kích" công quá "lông trường đầy rận"; LG đang tiếp tục "thừa thắng xông lên"; ELL giờ thì đang trên mây với Phi "không hồng".......
TÚm Lại!!!!! Mọi người lâu quá rồi bỏ bê sân nhà, lá chẳng những vàng mà chuyển màu mới lâu rồi.....!!!!!
Sáng nay đọc báo và xem thông tin về bão tại miền Trung - Tồ choáng nặng! Anh em mình làm gì cho Miền Trung bây giờ nhỉ???? Anh em mình đâu rồi... Hiến kế đê!!!!!
(Em xin phép Lờ đờ ..gõ mõ to cái đã)

gau_meo
05-11-2009, 16:35
xin chào, tớ người hải phòng đây!hehe

hangvu8882
05-11-2009, 19:52
Xin chào đồng bào HP. các bác cho em nhập hội với. em là thành viên mới nên hum nay mới đọc đc topic này. Vinh dự quá ta... hi`hi`..

greenline
06-11-2009, 11:36
xin chào, tớ người hải phòng đây!hehe

Xin chào đồng bào HP. các bác cho em nhập hội với. em là thành viên mới nên hum nay mới đọc đc topic này. Vinh dự quá ta... hi`hi`..

Chào mừng các bạn mới tham gia PHP. (beer) Dân mới nên có cái gì chào sân tí nhỉ. :D

P/s: Vụ chào sân này mìn gạ hơi nhiều, nhưng gạ xong thiên hạ sợ chạy hết. Không biết 2 bạn này có đi theo các tiền bối không? :))

FBI
07-11-2009, 10:18
Bác Xanh gạ gẫm kiểu này, chỉ tổ mất công Bác phải đi nhặt dép cho các em thôi.

Ít ra thì Bác cũng phải chỉ cho các em một con đường chứ? Ví dụ như cafe này, bia hơi này, rượu này... hoặc ở chỗ này này, ở chỗ kia này... hoặc từng này xèng này .v.v...

Bác ra đề đi, dễ dễ một chút (nếu có thể thì cho luôn đáp án Bác nhỉ).

Anh em mới nhập chuẩn bị xèng đi, nhiều ít không quan trọng, chỉ cần đủ để chổng ngược các ma cũ lên (nếu là uống bia, rượu).

Văn của em có chỗ nào không ổn, mong các bác bỏ qua cho ạ, em xin cám ơn ạ

ellvis000
07-11-2009, 13:11
Ell cứ hóng chờ lâu quá vụ ra mắt của các thành viên mới mà chưa thấy lịch cụ thể. Cứ hẹn hò hoài thôi. Lâu quá PHP không gặp mặt nhậu nhoẹt rồi mờ. Để chờ lâu quá :LL

hangvu8882
07-11-2009, 23:17
hic...
rõ ràng là mình có post mấy câu chào đồng hương HP mà sao giờ lại ko tìm thấy đâu nhề?
Chào pà lon HP nha...
em là dân nằm ở khu dưới cùng của HP đây...
xin có nhời chào đồng hương nha

hongphi
08-11-2009, 05:16
Ell cứ hóng chờ lâu quá vụ ra mắt của các thành viên mới mà chưa thấy lịch cụ thể. Cứ hẹn hò hoài thôi. Lâu quá PHP không gặp mặt nhậu nhoẹt rồi mờ. Để chờ lâu quá :LL

Em cũng thấy như bác vậy. Lâu quá PHP không có buổi offline nhậu nhẹt gì cả,em sợ để lâu hơn nữa có khi quên hết mặt nhau mất..:D .Em định làm 1 (thớt) mới về nhậu và offline của PHP để cạnh tranh với PHN. Nhưng chưa dám manh động vì cấp bậc và vai vế còn nhỏ. Nên viết bài này vừa là xin phép, báo cáo lãnh đạo và các bác PHP. Nếu mọi người thấy ý kiến của em ổn thì chỉ cần (thank) em phát,em sẽ dựa vào số phiếu ủng hộ để biết có nên hay không..?

thik_di_choi
08-11-2009, 14:41
Đông ý với bác Hongphi

Kiara
08-11-2009, 20:34
@Hongphi: Chỗ chơi chứ chiến trường trọ đâu mà cấp với bậc, chị đánh đít cho bi giờ :T

Dạo này chị bận quá chả hô hào gì được, chú rảnh lúc nào thì hét lúc ấy, mọi người cùng tham gia chứ cần gì phải lập thớt mới.

Hay mọi người lại đi chơi đê, trek Cúc Phương cũng hay ra trò đấy.

Que Sera
09-11-2009, 22:47
Bọn tớ chia làm 2 chặng để tuỳ ai có đk tham gia chặng nào.

+ Chặng 1 bắt đầu từ 5-2-2010: Bay sang Thái, chiều cùng ngày bay sang Cam.
Sáng 6-2 ở thủ đô Phnom Penh. Chiều 6-2 đi Angkor.
Ngày 7-2 thăm Angkor.
Ngày 8-2 về Phnom Penh, bay đi Thái.

À, giữa tháng này có vé 0 USD. Suy nghĩ nhanh, quyết nhanh các bạn nhé. Năm nào chả ăn tết ở nhà, một năm đổi khác đi xem nó thế nào. Tớ thì đi chuyên nghiệp vắng nhà dịp tết nên chẳng phải lo.
========
Xin chào mọi người,
Mình cũng là dân HP và yêu thích du lịch.
Mình đang quan tâm tới chặng 1 của chuyến đi này.

To Bụi đường ca
"giữa tháng này có vé 0 USD" là của hãng nào đấy ?
Bạn cho mình biết thêm chi tiết để có kế hoạch book vé với nhé.
Cám ơn nhìu nhìu

bụi đường ca
09-11-2009, 22:58
========
To Bụi đường ca
"giữa tháng này có vé 0 USD" là của hãng nào đấy ?
Bạn cho mình biết thêm chi tiết để có kế hoạch book vé với nhé.
Cám ơn nhìu nhìu

Ngày 11-11-2009, AK bán vé siêu khuyến mại, đợt cuối cùng của năm (một năm bốn đợt vào các tháng 2-5-8-11). Bạn tham khảo thêm tại www.airasia.com. Mai tớ đi nạp tiền thẻ debit để ngày 11-11 ngồi book tiếp cho nửa cuối năm 2010 - đầu năm 2011, nhắm tới 3 nước sau theo thứ tự ưu tiên Sri Lanka, India, Bangladesh.

Hồi bọn tớ đi Indonesia tháng 7-2009, đi 1 tuần, bay 6 chuyến mà chỉ hết mỗi đứa 180 đô tiền vé. Mà đấy là tớ mua vé không phải miễn phí nhá, chứ nếu trúng đợt miễn phí như ngày 11-11 này thì chỉ hết tầm 100 đô, rẻ quá thể, quá đáng.

Ai thích đi Thái, Sing, Malay thì tớ bày cho plan bay khép kín một vòng từ Hà Nội. Hồi vé miễn phí tháng 5 tớ xem thử thấy bay các nước này chỉ hết 85 đô (Hà Nội đi Malay, đi tiếp sang Sing, bay sang Thái rồi lại về Hà Nội). Nhưng tớ không thích quay lại, vả lại mấy nước này chỉ các ông bà già mê shopping thôi.

Nhân tiện bọn tớ thừa một đống vé, book miễn phí từ đầu năm, nay chẳng thích đi nên muốn tặng bạn nào đấy trùng tên, gồm: 02 vé khứ hồi Hanoi - Bangkok + 02 vé khứ hồi Bangkok - Yangoon, ngày bay vào mồng 2 tết ta 2010, về mồng 8 hay sao ấy, tớ chẳng nhớ rõ. Vé mang tên PHAM VIET ANH, NGUYEN TRI THO.

Ngoài ra thêm 2 vé khứ hồi Singapore - Kuala Lumpur vào ngày 7-2 và 9-2 cũng mang tên PHAM VIET ANH, NGUYEN TRI THO.

Các vé này là chắc chắn tặng luôn, khỏi phải xem xét. Tiếc là phải trùng tên như bọn tớ đấy.

https://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009110931246mjk5zdi0nd119574.jpeg

Totochan
10-11-2009, 00:17
@Hongphi: Chỗ chơi chứ chiến trường trọ đâu mà cấp với bậc, chị đánh đít cho bi giờ :T

Dạo này chị bận quá chả hô hào gì được, chú rảnh lúc nào thì hét lúc ấy, mọi người cùng tham gia chứ cần gì phải lập thớt mới.

Chị cứ để cho ông ấy thực tập "dạ thưa" cho quen. sắp đến lúc phải dạ thưa từ sáng đến tối không thì có đứa nó cho mốc lên men!:LL

voongsenh
10-11-2009, 00:37
Chị cứ để cho ông ấy thực tập "dạ thưa" cho quen. sắp đến lúc phải dạ thưa từ sáng đến tối không thì có đứa nó cho mốc lên men!:LL

Tồ dạo này lên nước ghê....trưa chủ nhật này có hò hét hội PHP lên quán Sơn bọ nhậu giao lưu được ko?
Hay để anh phải nhờ Lãnh đạo hò rồi mới đi đc (NT)

Totochan
10-11-2009, 00:46
Ối giời ôi,lâu lắm em mới được gặp lãnh đạo! em chờ chuyến đi Hà Giang của anh đây! (beer)
Cụ ở xa không biết, gớm ông Phi " không hồng" ấy về lần nào em chẳng phải đi hầu đồng đến rũ cả mắt ra! Ông ấy dạo này cấy lúa ngắn ngày, chăm chỉ lắm nhưng không biết có thu được gì không! Khổ! Già cả đôi khi chỉ còn cái vỏ thôi.(NT) Thế mà tối tối cứ gạ anh em chát WC để "sâu hàng" đấy! Già mà không bớt hồn nhiên đi được!:LL
Em vừa đọc bài bên "Chi giữa" của cụ xong! Gớm tinh thần thật là ...lên cao! THiên hạ ối người rỏ.... em thì cũng chẳng ngoại lệ nhưng tuần này bị ông Ells bắt làm hộ mấy cái rồi. Chót nhận lời, mà làm em thì... thật chẳng thể nào bật lại được chứ không lại bảo " Bé bắt nạt lớn". Hôm khác về Hànội thì em sẽ ngâm cứu lịch của các cụ nhá! Đa tạ cụ!:L
P/S: Này anh dạo này chọn Avata mới trông ngon nhỉ? Ùh giá mà của thế nao người chiêm bao là vậy......nhỉ????=))

greenline
10-11-2009, 21:58
Bác Xanh gạ gẫm kiểu này, chỉ tổ mất công Bác phải đi nhặt dép cho các em thôi.

Ít ra thì Bác cũng phải chỉ cho các em một con đường chứ? Ví dụ như cafe này, bia hơi này, rượu này... hoặc ở chỗ này này, ở chỗ kia này... hoặc từng này xèng này .v.v...

Bác ra đề đi, dễ dễ một chút (nếu có thể thì cho luôn đáp án Bác nhỉ).

Anh em mới nhập chuẩn bị xèng đi, nhiều ít không quan trọng, chỉ cần đủ để chổng ngược các ma cũ lên (nếu là uống bia, rượu).

Văn của em có chỗ nào không ổn, mong các bác bỏ qua cho ạ, em xin cám ơn ạ

Xin lỗi bạn vì giờ mới online trả lời bạn được. Tớ đùa cho vui thôi, còn vụ ọp ẹp đầu tiên thì cà phê cà pháo, vui hơn thì nhậu nhẹt la đà, tùy tâm tùy hỉ, tình chung tiền chia. :D Đợt này tớ cũng bận, cuối tuần này lại vào SG rồi nên không dám hò hét gì cả. :( Hy vọng sớm có dịp rủ mọi người đi cafe vào cuối tháng 11. :D

Bách Hợp
11-11-2009, 12:10
Anh Xanh khi nào qua Hnoi cho em gặp mặt xin chữ kí cái nhé ? :D

hoagao
12-11-2009, 08:38
Xin lỗi bạn vì giờ mới online trả lời bạn được. Tớ đùa cho vui thôi, còn vụ ọp ẹp đầu tiên thì cà phê cà pháo, vui hơn thì nhậu nhẹt la đà, tùy tâm tùy hỉ, tình chung tiền chia. :D Đợt này tớ cũng bận, cuối tuần này lại vào SG rồi nên không dám hò hét gì cả. :( Hy vọng sớm có dịp rủ mọi người đi cafe vào cuối tháng 11. :D

Bác Xanh lại hát bài "em ơi chờ anh về" đấy à?
Càphê này, em (và các bạn mới) mòn mỏi chờ đến cuối tháng 11, ở " chỗ cũ, "giờ cũ" chắc ngon lắm đây!

Em ủng hộ vụ Cúc Phương của LĐ nhé.

Nhà dạo này vắng nhỉ. Có bác Go trẻ trung xinh tươi hay nói cười nhất thì cũng đi đâu rồi
Go ơi ở đâu, về hô khuấy động nhà cửa đi nhỉ?

greenline
12-11-2009, 11:33
Anh Xanh khi nào qua Hnoi cho em gặp mặt xin chữ kí cái nhé ? :D

Từ trước giờ anh ký không được đồng nào mà toàn bị mất tiền nên không dám ký em ơi. :LL

Bác Xanh lại hát bài "em ơi chờ anh về" đấy à?
Càphê này, em (và các bạn mới) mòn mỏi chờ đến cuối tháng 11, ở " chỗ cũ, "giờ cũ" chắc ngon lắm đây!

Bài đó hát làm gì, có ngâm thì ngâm bài lày lày: Đợi anh về (Жди меня) (http://vi.wikipedia.org/wiki/%C4%90%E1%BB%A3i_anh_v%E1%BB%81_%28th%C6%A1%29) :LL

:))

wayback
14-11-2009, 16:26
Em thấy vụ off ẹp lại chuẩn bị sủi tăm mất rùi. Các bác xem tình hình tụ tập hoành tráng cho mem mới (như em )ra mắt nữa chứ.

cheviet
14-11-2009, 23:46
em là dân Hn nhưng đang làm việc ở Hp, tháng có 20 ngày ở Hp có được chấp nhận làm thành viên Phượt Hp không nhỉ?

Go-go-go
15-11-2009, 19:01
em là dân Hn nhưng đang làm việc ở Hp, tháng có 20 ngày ở Hp có được chấp nhận làm thành viên Phượt Hp không nhỉ?

Tìm kiếm gương mặt mới PHP luôn chào đón các bạn :D.

@@ Hoagao: Hic sorry chị vì hôm qua em bảo hẹn mọi người hôm nay off ẹp buôn bán tí nhưng em bận quá bi giờ mới lên mạng được hô hào chắc chẳng ai bít đâu. Thui vụ hôm nay cancel vậy chị nhé.

@@ All: em đề nghị off cafe vào 8h tối thứ 4 tuần này ngày 18/11. Mọi người cho ý kiến nhé.
(Trời lạnh rùi em thích uống trà hơn :D ai có sở thích uống trà thì vote cho em 1 phiếu nhỉ.)
Chi tiết liên hệ: nickYH tranghp83, ĐT 0916291183

bụi đường ca
15-11-2009, 19:11
Tớ cũng người HP và đang sống ở HP, nhưng chưa ọp ẹp bao giờ. Các bạn cho địa chỉ để tớ đến tham gia với nhé. 8h tối ngày 18-11 thì tớ vẫn chưa xong việc, chắc tầm 8h30 mới đến ra mắt.

trungtin29984
15-11-2009, 19:55
chào mọi người , mình sống ở hải phòng , có sở thích đi du lịch , trước cũng hay tham gia với các nhóm trên box du lịch trên ttvnol , ở hải phòng mình mà có hội du lịch thì hay quá , hôm nào tổ chức off line thì thông báo cho mình nhé , số mobile 0932290984 , nick yahoo của mình là trungtin29984

Kiara
16-11-2009, 08:22
Ờ, ọp phát đê, lâu lắm rồi chả buôn bán gì.

Đề nghị em Go thông báo chốt địa điểm, ngày giờ, cùng lắm phone cho mọi người vì có khi có bạn bận không online. (Chị KM tiền phone :)))

Chọn chỗ nào có gió một tẹo, để rét còn ôm nhau, chứ ấm quá, mất gần gũi :LL

trungtin29984
16-11-2009, 20:48
muốn rẻt thì ra đố sơn ấy , ở đấy gió to tha hồ mà rét

Tommy_ngo
17-11-2009, 00:27
muốn rẻt thì ra đố sơn ấy , ở đấy gió to tha hồ mà rét

Em mới vào chưa biết ai ko được nói như vậy , phải biết phân biệt lớn nhỏ em nhé (NT)

Tommy_ngo
17-11-2009, 00:29
Thân tặng bài báo cho mọi thành viên phượt nhé , Ưu tiên PHP nhà mình nhất : http://docbao.vn/News.aspx?catid=10&id=150588

Totochan
17-11-2009, 09:51
Tìm kiếm gương mặt mới PHP luôn chào đón các bạn :D.

@@ Hoagao: Hic sorry chị vì hôm qua em bảo hẹn mọi người hôm nay off ẹp buôn bán tí nhưng em bận quá bi giờ mới lên mạng được hô hào chắc chẳng ai bít đâu. Thui vụ hôm nay cancel vậy chị nhé.

@@ All: em đề nghị off cafe vào 8h tối thứ 4 tuần này ngày 18/11. Mọi người cho ý kiến nhé.
(Trời lạnh rùi em thích uống trà hơn :D ai có sở thích uống trà thì vote cho em 1 phiếu nhỉ.)
Chi tiết liên hệ: nickYH tranghp83, ĐT 0916291183

Cô Go phai di mua cai chuông to thật là to vào nhá! "Rung" thế này vẫn bé quá!:LL
Theo chị là hình như cô chưa hiểu ý Lờ đờ lắm! Cô nhìn thấy bác Hồng phi chỉ chờ Lờ đờ tới là " bắt tay" Thank tới tấp??? Ló nà ở cái chỗ đó đó! Lờ đờ bảo là tìm chỗ kín gió, tụ tập ' ôm ấp" cho nó ấm khi cái rét đầu mùa đổ bộ đến tê tái nhở???? Đúng không lờ đờ? Dạ! nếu thế phải biên dịch thành chỗ có tí se đầu môi,nóng cổ họng và sưởi ấm toàn thân phải không ạ? Theo em vụ này em bầu ông Phi ứ hồng làm trưởng ban chỉ đạo hậu cần, chọn chỗ chọn địa điểm PHP mình làm màn chào đông, gặp nhau bàn xem Giáng sinh phượt ở chỗ nào sẽ gặp ông già nô en?????=)).
Bác nào nhất trí vào điểm danh với em một cái để em chốt quân đặt gạch để bác phi bác ấy biết đường mà "mần"!(c)
P.S: Hôm qua em định te tái rủ cả nhà đi ra Bờ hồ Quần không ngựa xem sao băng nhưng vẫn còn tỉnh táo nhìn trời đoán ý Khổng Minh nên.....ở nhà cho nó lành. Bác nào có ảnh sao băng thì share cho em dòm với. Thanks.

Kiara
17-11-2009, 10:31
Cô Tồ dạo này trà nước cho lờ đờ nhiều đâm ra hiểu ý kinh (c)

Điểm cái:
- Bọn già: 4 bà
- Tồ
-.....

Ai nữa tiếp đê

À mà chưa có thời gian, địa điểm?????

Go-go-go
17-11-2009, 10:52
@@ Chị Tồ: vụ cay cay tê tê của bác Phi là vụ cọ sát và học hỏi rùi chị à. Khi nào bác Phi chốt được thì mình tiến hành luôn. Còn vụ này em đưa ra chỉ nhằm mục đích chào hỏi trước thui cứ coi như đi chém gió rùi bàn vụ cay cay tê tê luôn. Với lại cũng lâu lắm rùi PHP chưa gặp gỡ gì cả.

@@ All: 8h Tối mai thứ 4 ngày 18/11 hẹn mọi người tại cafe 23C Lê Đại Hành. Các bạn mới nhớ đến đông đủ nha.

thik_di_choi
17-11-2009, 17:44
@@ Chị Tồ: vụ cay cay tê tê của bác Phi là vụ cọ sát và học hỏi rùi chị à. Khi nào bác Phi chốt được thì mình tiến hành luôn. Còn vụ này em đưa ra chỉ nhằm mục đích chào hỏi trước thui cứ coi như đi chém gió rùi bàn vụ cay cay tê tê luôn. Với lại cũng lâu lắm rùi PHP chưa gặp gỡ gì cả.

@@ All: 8h Tối mai thứ 4 ngày 18/11 hẹn mọi người tại cafe 23C Lê Đại Hành. Các bạn mới nhớ đến đông đủ nha.

Có đủ chỗ không. Tớ thấy chỗ ấy có vẻ hơi chật

voongsenh
17-11-2009, 18:03

Điểm cái:
- Tồ
-.....

Ai nữa tiếp đê

Ra hồ tây nhé....quán Cây bàng, gió mùa này lồng lộng =)). Tớ đãi hội Hp món tôm hồ Tây nướng lá chanh, còn thằng em Hồng ương thì lo vụ Prôtít cho cả nhà Hp nhé(beer)

Go-go-go
17-11-2009, 18:35
Có đủ chỗ không. Tớ thấy chỗ ấy có vẻ hơi chật

Yên tâm đi bạn mọi lần PHP vẫn off cafe ở đấy mà. Chật thì ngồi xích lại gần nhau cho nó ấm và càng thêm gần gũi. Mà 2 người 1 ghế thì hay nữa. Hiểu nhau nhiều hơn =))

Tommy_ngo
17-11-2009, 20:46
Em Go nhà mình có vẻ thích ngồi 2 người 1 ghế nhỉ , Anh nào chưa có ghế ngồi thì giơ chân lên thật cao nhá .........

hongphi
17-11-2009, 23:22

Điểm cái:
- Tồ
-.....

Ai nữa tiếp đê

Dạ có em nữa ah! lờ đờ cho em vào danh sách nhé. Mai em GO hẹn 8h,em mong bác có mặt và cho ý kiến chỉ đạo luôn ợ..:D

Kiara
18-11-2009, 08:04
Ờ thì ờ, đến rồi thì phone cho chị nhé, sợ nhiều việc lại quên mất.

Từ nhà chị ra đấy có vài bước chân mà.

Mà sao không về nhà tao uống rịu cho sướng nhể? Vừa ấm vừa cúng vừa đỡ tốn xiền ;).

Tommy_ngo
18-11-2009, 08:58
Em thấy như vậy hợp lý đấy , vậy tối nay chốt hạ ở nhà Chị nhé . Em ngóng vụ rượu của Chị xem có tên nào dám ko đến :T

hongphi
18-11-2009, 10:59
Ờ thì ờ, đến rồi thì phone cho chị nhé, sợ nhiều việc lại quên mất.

Từ nhà chị ra đấy có vài bước chân mà.

Mà sao không về nhà tao uống rịu cho sướng nhể? Vừa ấm vừa cúng vừa đỡ tốn xiền ;).

Được thế thì còn gì bằng,em "Tuân Lệnh" bác. Chủ yếu là sự có mặt của báclà quan trọng,nên đến nhà bác cho chắc ăn. Không "Ờ thì ờ" cũng chưa biết đâu mà lần cả...=))

thik_di_choi
18-11-2009, 11:00
Em thấy như vậy hợp lý đấy , vậy tối nay chốt hạ ở nhà Chị nhé . Em ngóng vụ rượu của Chị xem có tên nào dám ko đến :T

Ủa thế không biết nhà thì uống ở đâu ạ

Kiara
18-11-2009, 11:11
Ờ nhỉ, quên mất là các bạn mới chưa biết nhà.

79 Điện Biên Phủ nhé, nếu thấy cửa đóng thì cứ đập ầm ĩ, la lối om sòm cho ló xôm.

Chả biết tầm bao nhiêu người để còn chuẩn bị mồi.

Ai thống kê hộ cái đê.

thik_di_choi
18-11-2009, 11:16
Ờ nhỉ, quên mất là các bạn mới chưa biết nhà.

79 Điện Biên Phủ nhé, nếu thấy cửa đóng thì cứ đập ầm ĩ, la lối om sòm cho ló xôm.

Chả biết tầm bao nhiêu người để còn chuẩn bị mồi.

Ai thống kê hộ cái đê.

Gần nhà tớ quá. Đi bộ cũng được. Gần Hapelec à. Đúng 8h hả

Kiara
18-11-2009, 11:23
Đối diện bảo tàng, mà giờ giấc bọn trẻ này cao su kinh lắm, đại để là tầm ấy, uốn rịu thì lúc nào cũng được mà, đến muộn thì vợ chồng tớ uốn với nhau vậy.:))

wayback
18-11-2009, 17:26
Đối diện bảo tàng, mà giờ giấc bọn trẻ này cao su kinh lắm, đại để là tầm ấy, uốn rịu thì lúc nào cũng được mà, đến muộn thì vợ chồng tớ uốn với nhau vậy.:))

vụ rịu này e không uống được liệu đến có bị mời về không c ?

bụi đường ca
18-11-2009, 19:39
Túm lại là địa chỉ off ở đâu là chính xác? Lê Đại Hành hay Điện Biên Phủ hả các bạn?

À nhân tiên tớ rao lại: bọn tớ thừa đống vé đi Thái, Malay, Sing, Myanmar vào khoảng tết 2010 (trước tết cũng có, và sau tết từ mồng 2 cũng có). Có nhã ý tặng lại bạn nào trùng tên là Pham Viet Anh, Nguyen Tri Tho, Vo Thi Mai Trang. Vì bọn tớ book lại chuyến đi xuyên tết dài 12 ngày, nên mấy chuyến lẻ tẻ nói trên bọn tớ không đi. Tặng lại không lấy một xu.

Go-go-go
18-11-2009, 19:48
Túm lại là địa chỉ off ở đâu là chính xác? Lê Đại Hành hay Điện Biên Phủ hả các bạn?

Bác này bùn cười nhỉ. Lãnh đạo đã có nhời thì ta cứ đến nhà lãnh đạo mà đập phá thui. 79 Điện Biên Phủ nhá.

Tommy_ngo
18-11-2009, 23:33
Đã có tin mới về cột mốc biên giới để họ hàng nhà phượt đi phọt an toàn hơn .

Thân tặng : http://vnexpress.net/GL/The-gioi/2009/11/3BA15CDE/ (c)

Totochan
19-11-2009, 10:03
(beer)!!!
Thật sự quá ấm cúng! (nhưng mới có ấm thôi, cúng thì chưa có!!!!=)). Lần sau đội nhà chúng ta đến nhà Lờ đờ nhớ nhé, muốn "ấm" thì phải "cúng"- biên dịch lời Lờ đờ! (c)

Rượu ngon, người đông, ngồi dựa vai nhau, nhìn ...tận mặt nhau, thủy tinh lấp lánh, leng keng, ánh nến hồng ấm cúng lung linh trong mắt mỗi người, hơi lạnh và cái giá rét ngoài đường tan theo từng cái bắt tay, vỗ vai nhau như những người thân lâu ngày gặp lại, bác Dũng già vừa rót rượu vừa loay hoay chọn đĩa, sửa đài,bật nhạc theo yêu cầu....." không làm được tí mấy đứa nó đến nó cười cho" - nguyên văn lời "cụ"......cuộc sống mà lúc nào cũng ấm cúng như thế nhỉ thì cái giá lạnh ngoài kia nào có thấm gì!;)

Điểm mặt đại hội "cái bang" nhà mình lần này vắng bác Xanh - cao thủ này đang chinh chiến ở nơi tràn ngập nắng ấm và mây bay. Nhắn bác Xanh khi nào về nhớ mang theo tí nắng miền Nam cho Cỏ ở nhà (tối qua xinh ơi là xinh); vắng Mr Qeen, vắng các cao thủ thả thính rắc mồi - bác Jép, Tông, đội câu chỉ có em Guốc béo nhà mình lật đật đến với với quả "bà xã" to đùng đằng sau lưng (lần sau đến thì một là cho nó vào thì "mày" ở ngoài nhá!X()); vắng Ell còn bận "đi khách" nốt chuyến cuối trong ngày"; vắng mấy Gà mái, Moon, Snow... nhưng chẳng vì thế mà "đại hội" thuyên giảm phần náo nhiệt. Lần sau mà có họp đủ có lẽ ngồi đất cho nó lành Lờ đờ ạ!

Lần sau em chắc phải sắm bộ rồi qua bên chỗ bác Cường tax học cách bắt tay kiêu Bi xi nít! Thật đáng phải học! Trông thật bảnh bao và sang trọng!:))

Tiếc là nhiều bạn nhận là PHP chém gió trên topíc nhưng lại không đến làm cho anh em háo hức chờ đợi màn ra mắt. Cuối cùng toàn nhà mình thì ứ cần giới thiệu.:LL Đẹp nguyên! Ha ha!

Cảm ơn Lờ đờ và Phu Quân vì một buổi tối mọi người được "nắm tay nhau" !!
HIếp ảnh đâu, cho xin mấy cái ảnh minh hoạ!!!!

thik_di_choi
19-11-2009, 10:17
(beer)!!!
Thật sự quá ấm cúng! (nhưng mới có ấm thôi, cúng thì chưa có!!!!=)). Lần sau đội nhà chúng ta đến nhà Lờ đờ nhớ nhé, muốn "ấm" thì phải "cúng"- biên dịch lời Lờ đờ! (c)

Rượu ngon, người đông, ngồi dựa vai nhau, nhìn ...tận mặt nhau, thủy tinh lấp lánh, leng keng, ánh nến hồng ấm cúng lung linh trong mắt mỗi người, hơi lạnh và cái giá rét ngoài đường tan theo từng cái bắt tay, vỗ vai nhau như những người thân lâu ngày gặp lại, bác Dũng già vừa rót rượu vừa loay hoay chọn đĩa, sửa đài,bật nhạc theo yêu cầu....." không làm được tí mấy đứa nó đến nó cười cho" - nguyên văn lời "cụ"......cuộc sống mà lúc nào cũng ấm cúng như thế nhỉ thì cái giá lạnh ngoài kia nào có thấm gì!;)

Điểm mặt đại hội "cái bang" nhà mình lần này vắng bác Xanh - cao thủ này đang chinh chiến ở nơi tràn ngập nắng ấm và mây bay. Nhắn bác Xanh khi nào về nhớ mang theo tí nắng miền Nam cho Cỏ ở nhà (tối qua xinh ơi là xinh); vắng Mr Qeen, vắng các cao thủ thả thính rắc mồi - bác Jép, Tông, đội câu chỉ có em Guốc béo nhà mình lật đật đến với với quả "bà xã" to đùng đằng sau lưng sau lưng (lần sau đến thì một là cho nó vào thì "mày" ở ngoài nhá!X()); vắng Ell còn bận "đi khách" nốt chuyến cuối trong ngày"; vắng mấy Gà mái, Moon, Snow... nhưng chẳng vì thế mà "đại hội" thuyên giảm phần náo nhiệt. Lần sau mà có họp đủ có lẽ ngồi đất cho nó lành Lờ đờ ạ!

Lần sau em chắc phải sắm bộ rồi qua bên chỗ bác Cường tax học cách bắt tay kiêu Bi xi nít! Thật đáng phải học! Trông thật bảnh bao và sang trọng!:))

Tiếc là nhiều bạn nhận là PHP chém gió trên topíc nhưng lại không đến làm cho anh em háo hức chờ đợi màn ra mắt. Cuối cùng toàn nhà mình thì ứ cần giới thiệu.:LL Đẹp nguyên! Ha ha!

Cảm ơn Lờ đờ và Phu Quân vì một buổi tối mọi người được "nắm tay nhau" !!
HIếp ảnh đâu, cho xin mấy cái ảnh minh hoạ!!!!

Thật sự là không chém gió tí nào cả. Người tớ mới chém chứ gió chém làm gì. Chỗ đấy 10h20 tớ đi qua là 1 quán cafe cạnh massage chân. Lúc đó vẫn còn nhiều người nhưng tớ ngại không vào vì lính mới mà đến trễ vậy thì không hay thà bịa ra lý do gì để vắng mặt còn hơn.

Lý do tớ bịa là như thế này. Thằng IT khỉ gió của công ty tớ trong SG chương trình là sáng nay mới xuống Hải phòng để cài đặt lại domain mới cho hệ thống mail VP cho giống global nhưng nó làm nhanh quá ở HN nên chiều qua nó đã xuống rùi. Nó bảo anh em tranh thủ làm luôn (tớ kiêm chân phá máy tính ở VP nữa) thế là gần 10h mới hòm hòm mà đói vãi .. nên phải ăn cái chứ lúc ấy vào mừng quá uống nhiều thì không ai bê ra khỏi được. Chuẩn bị sẵn trong cốp 1 chai để ra mắt mà còn nguyên(chắc chai rịu nó cũng bực lắm vì ko đc phát tác). Lần sau tớ hứa se ko bỏ lỡ dịp off nữa

Anh chị em thông cảm cho nhé tối qua nhìn cũng thèm vào lắm nhưng xấu hổ nên thôi

Totochan
19-11-2009, 10:51
Anh chị em thông cảm cho nhé tối qua nhìn cũng thèm vào lắm nhưng xấu hổ nên thôi

E hèm! Tớ xin phép Lờ đờ (em làm "đền trình" nhá) tiếp lời bạn thế này!
Thứ nhất là hôm qua tại mọi người mong bạn đến thành ra có một bác được mang tên của bạn cho mọi người đến sau chiêm ngưỡng! Bạn rất cao to và đẹp trai! Dân tình rất chi là ngưỡng mộ! Mãi gần đến cuối buổi mọi người mới phát hiện ra nên không có ai trách bạn cả! Bạn cần "hậu tạ" lờ đờ!=))

Thứ hai là bạn có rượu ra mắt mà lại ...treo " cá gỗ" - điểm này là tình tiết tăng nặng - cần phải được xử lý nghiêm. Khi Lờ đờ có mặt lờ đờ sẽ cho ý kiến nhở?!!!! Em đề xuất lần sau phần cay cay bạn này chịu trách nhiệm!
10h20 thì chưa có ai đứng dậy xin phép về cả. Đến 10h25 tớ mới là người xin phép về vì không có chỗ "đậu xe"( nói thế cho nó sang!)!=)).

Thứ 3- đã là "phượt" thì "sao phải xoắn"! Cần vô tư như lúc bạn ở diễn đàn. Lần đầu là mới lần sau là ....quen tất! Phải kiểm điểm!

Vậy theo bạn tự xử thế nào ????(nên đề xuất tự xử trước kẻo bè lũ nhảy vào thì cậu chết! nhanh lên nhá!(NT))

Kiara
19-11-2009, 11:45
Ờ thì đầu tiên có nến mà chửa có rịu

https://lh5.ggpht.com/_AROHBigXxJg/SwTKIR7bWvI/AAAAAAAAAOY/ReCgeYiASlQ/s640/IMG_0273.JPG

Xong dồi có rịu

https://lh3.ggpht.com/_AROHBigXxJg/SwTKPMfyyfI/AAAAAAAAAOc/2B3qbb_VK6s/s640/IMG_0275.JPG

Mờ ảo lung linh, ai cũng mịn màng và rịu ràng. Dưng dưới cái đèn flash thì

Rai đây

https://lh3.ggpht.com/_AROHBigXxJg/SwTKX1F3xcI/AAAAAAAAAOg/-szebfOR-s4/s640/IMG_0294.JPG

Còn gái thế này

https://lh4.ggpht.com/_AROHBigXxJg/SwTKeZBOW1I/AAAAAAAAAOk/mHrGzkPch54/s640/IMG_0289.

Gần hơn tí

https://lh5.ggpht.com/_AROHBigXxJg/SwTKqk8ef9I/AAAAAAAAAOo/eaz7756ZOXk/s640/IMG_0283.JPG

Nói chung là vui, nhể?
Cuộc ọp đến người cuối cùng là 1,2h đêm gì đấy, đợi các bạn mới mãi.

PS: Lờ đờ đang chim cú bọn hút thuốc, làm cả đêm hôm qua cứ nằm mơ mình làm giám đốc Vinataba, sáng dậy phải tẩy trần rét sun hết cả :T

thik_di_choi
19-11-2009, 11:56
E hèm! Tớ xin phép Lờ đờ (em làm "đền trình" nhá) tiếp lời bạn thế này!
Thứ nhất là hôm qua tại mọi người mong bạn đến thành ra có một bác được mang tên của bạn cho mọi người đến sau chiêm ngưỡng! Bạn rất cao to và đẹp trai! Dân tình rất chi là ngưỡng mộ! Mãi gần đến cuối buổi mọi người mới phát hiện ra nên không có ai trách bạn cả! Bạn cần "hậu tạ" lờ đờ!=))

Thứ hai là bạn có rượu ra mắt mà lại ...treo " cá gỗ" - điểm này là tình tiết tăng nặng - cần phải được xử lý nghiêm. Khi Lờ đờ có mặt lờ đờ sẽ cho ý kiến nhở?!!!! Em đề xuất lần sau phần cay cay bạn này chịu trách nhiệm!
10h20 thì chưa có ai đứng dậy xin phép về cả. Đến 10h25 tớ mới là người xin phép về vì không có chỗ "đậu xe"( nói thế cho nó sang!)!=)).

Thứ 3- đã là "phượt" thì "sao phải xoắn"! Cần vô tư như lúc bạn ở diễn đàn. Lần đầu là mới lần sau là ....quen tất! Phải kiểm điểm!

Vậy theo bạn tự xử thế nào ????(nên đề xuất tự xử trước kẻo bè lũ nhảy vào thì cậu chết! nhanh lên nhá!(NT))

Đồng ý với ý kiến đề xuất của bạn To tổ chảng. Tự xử bằng cách chịu trách nhiệm phần cay cay cho ai thích ngọt ngọt và phần ngọt ngọt cho ai thích cay cay. Qua ảnh cũng có quen mặt 1 số người, biết rõ nhất là anh Dũng "Thành Dũng".

Kiểm điểm sâu sắc về lỗi hành vi này. Xin các bác nhẹ tay. Em tự xử rồi đừng đánh hội đồng thì chít em

thik_di_choi
19-11-2009, 14:01
[QUOTE=thik_di_choi;140210]Đồng ý với ý kiến đề xuất của bạn To tổ chảng. Tự xử bằng cách chịu trách nhiệm phần cay cay cho ai thích ngọt ngọt và phần ngọt ngọt cho ai thích cay cay. Qua ảnh cũng có quen mặt 1 số người, biết rõ nhất là anh Dũng "Thành Dũng".

Kiểm điểm sâu sắc về lỗi hành vi này. Xin các bác nhẹ tay. Em tự xử rồi đừng đánh hội đồng thì chít e.

:D cái này thì em giống bác. Em cũng xin tự kiểm điểm vì tội chém gió. Hx cũng tại là ma mới nên "dát" :D . Lần tới e sẽ chịu phạt :T mong các pác giơ cao đánh khẽ

Có đồng minh rùi. Tội tuy to nhưng chưa nặng với lại cũng có lý do chính đáng rồi. Đánh kẻ chạy đi chứ ai lại đánh way back nhỉ. Thế nào HDXX chẳng tuyên bố giảm án

Kiara
19-11-2009, 14:09
Ủa, sao trống mình nủi tiếng vậy ta :shrug:

Bạn Thikdichoi khai thật đi, có phải biết nhau ở Đồ Sơn không :LL

wayback
19-11-2009, 14:40
[QUOTE=wayback;140242]

Có đồng minh rùi. Tội tuy to nhưng chưa nặng với lại cũng có lý do chính đáng rồi. Đánh kẻ chạy đi chứ ai lại đánh way back nhỉ. Thế nào HDXX chẳng tuyên bố giảm án

:D Vậy bác lên kế hoạch cho vụ "chạy án " này đi. Phải rửa tiếng thơm chém gió khẩn thôi bác ah. Để lâu lâu lại xơi gạch đá tới tấp.:Dam

co_mem
19-11-2009, 14:46
eo ơi, hôm qua lờ đờ xõa tóc quấn khăn nhìn rịu ràng ko chịu nổi...(kiss)

Hôm qua đúng là phê, lâu lắm mới tụ họp đông đủ, rượu ngon, nhạc hay, gái đẹp giai xinh... chuyện trò cứ gọi là...

@ Chị Tồ: cấm tung tin đồn nhảm làm hoang mang dư luận và gây thiệt hại cho chính phủ cũng như nhân dân :gun

Totochan
19-11-2009, 16:40
@ Chị Tồ: cấm tung tin đồn nhảm làm hoang mang dư luận và gây thiệt hại cho chính phủ cũng như nhân dân :gun

Cô thật là hay, chị chỉ mắc tội nói thật mà! Cô viết thế này là chết chị. Nguyên nhân là tại Cường tax chứ! Chị viết là nói chung chung phục vụ anh em hôm qua đến nhà Lờ đờ thôi. :shrug:CHuyện riêng lần sau PM cho chị nhớ! Khổ chị thấy Lờ đờ sung sướng ra mặt khi bảo " ao ước bấy lâu nay đã thành sự thực" mà chị thì hay a dua, chẹp, ơ thế cũng có thiệt hại àh? Chị thì nghĩ không, có thiệt hại không không biết nhưng biết đâu PHP nổ pháo ầm ầm...Tèn tèn! Bác Cường Tax đâu nhớ thu phí TNCN vụ này nhớ! Tèn Ten! hà hà :LL:))

Tommy_ngo
19-11-2009, 17:06
Kinh với đội nhà mình , đấy là mới có 1 ít cay cay ko biết đến lúc có cái ( tê tê ) nhà mình như thế nào nữa đây :shrug:

greenline
21-11-2009, 08:03
Úi giời, gió mùa về. Hú hú! Thằng bạn mình bô giai phết nhở. Mà sao chơi nguyên bộ véc hoành tráng thế, ăn chơi phải nghiến răng chịu lạnh à. :))

cuongtax
21-11-2009, 09:00
Làm gì có chuyện nghiến răng...Đến nhà lãnh đạo uống rượu ấm ơi là ấm...Không đi được lại GATO hả? Về nhanh đi nhé, ăn chơi trong đấy đủ rồi đấy...

Tommy_ngo
21-11-2009, 11:58
Thời trang hơn thời tiết bác Cường nhỉ .............. (c)

loakenden
21-11-2009, 19:53
Lạnh quá hừ hừ, lâu lâu ko mò vào Phượt, lâu lâu ko về HP chơi. Chắc phải cuối năm (âm) hay qua Tết em mới lại về HP được, dạo này nhà em đang lo một đống chuyện nhà cửa chả còn chơi bời đc đâu. Có ai lên HN thì ới em cafe cà pháo nhá!

Tommy_ngo
22-11-2009, 12:21
Vậy hả Cô , Mai Anh gửi chú Ko lên đấy cafe rồi cà pháo với Cô nhá ...... :Dam

mask_kun
22-11-2009, 20:08
Em... chào mọi người ạk :">

Em mới gia nhập Phượt ngày hôm qua, lò mò được cái topic của dân nhà mình :">

ko biết nói j` hơn là cho e xin 1 cái chân trong cái hội nhà ta ạk.

E xin hết! :">

hamvui
23-11-2009, 16:14
Lập CLB Hải phòng đi, em trước 9 năm ở HP, giờ tháng nào cũng cố về HP 1 lần. Các bác mà lập hội HP, chắc em không phải đi ngủ khách sạn nữa :)
hamvui công tác ở HN, nhưng là người HP 100% đây.
1-2 tuần về 1 lần. Nếu có CLB, tớ tham gia 1 vài chân nhé. tks

bụi đường ca
24-11-2009, 09:47
Tối thứ 6 này, 27-11, bọn mình đi Hoà Bình, Thung Nai bằng xe ô tô. Ai đi thì PM cho mình nhé.

Go-go-go
24-11-2009, 11:02
Tối thứ 6 này, 27-11, bọn mình đi Hoà Bình, Thung Nai bằng xe ô tô. Ai đi thì PM cho mình nhé.

Bác cho em gửi lời hỏi thăm chị Hưng nhé. Khi về bác qua quán bia nhà chị Hưng lầm mấy cái nem bốc và thịt nai khô ngon dã man. Cái này mà nhắm với cay cay của bác Thich_di_choi thì tuyệt.
Chúc bác lên đường vui vẻ.

greenline
27-11-2009, 11:35
Em... chào mọi người ạk :">

Em mới gia nhập Phượt ngày hôm qua, lò mò được cái topic của dân nhà mình :">

ko biết nói j` hơn là cho e xin 1 cái chân trong cái hội nhà ta ạk.

E xin hết! :">

hamvui công tác ở HN, nhưng là người HP 100% đây.
1-2 tuần về 1 lần. Nếu có CLB, tớ tham gia 1 vài chân nhé. tks

Chào mừng các bạn tham gia PHP. (beer) Vào nhà rồi thì các bạn chịu khó đảo qua đảo lại cập nhất lịch ăn chơi nhé. (beer)

Lên Thung Nai trong lúc gió mùa về và đi 2 ngày thì hơi phí. Nếu gió to mà ở nhà nghỉ cối xay gió thì sao giống đọc truyện Đồi gió hú quá. :D Đùa vậy thôi, tớ khuyến nghị các bạn chạy thêm 80km nữa lên Mộc Châu chơi. Mùa này dã quỳ, trạng nguyên và cải trắng nở đầy thảo nguyên, rất đẹp. (c)

Go-go-go
30-11-2009, 14:51
Alo alo tình hình vụ of ẹp nhậu nhẹt của bác Hongphi đến đâu rùi ạ. Bác làm sao thì làm chứ lâu quá mấy cái cay cay tê tê của mấy bác mới nó bay hơi hết.

Mấy hôm nữa gió mùa về cả nhà ta ngồi bên nồi lẩu sì sụp thì ngon nhỉ. Các bác cho ý kiến ná.

thik_di_choi
30-11-2009, 15:46
Alo alo tình hình vụ of ẹp nhậu nhẹt của bác Hongphi đến đâu rùi ạ. Bác làm sao thì làm chứ lâu quá mấy cái cay cay tê tê của mấy bác mới nó bay hơi hết.

Mấy hôm nữa gió mùa về cả nhà ta ngồi bên nồi lẩu sì sụp thì ngon nhỉ. Các bác cho ý kiến ná.

Đồng ý và vote bằng cả tất cả các chi. Các bác xem cái gì làm tới được thì làm đi kẻo nó nguội. Nhanh nhanh lên chứ em có kế hoạch mấy ngày nữa đi rồi. Nếu nhậu nhẹt vào đúng thời điểm em ko có nhà là về em xử từng người một đấy

hongphi
30-11-2009, 17:17

Em nhất trí thôi,em cũng đang rảnh và ở HP mà. Nếu mọi người đồng tình thì mai tiến hành luôn đi cho nó nóng...:D

Go-go-go
30-11-2009, 19:58
Em nhất trí thôi,em cũng đang rảnh và ở HP mà. Nếu mọi người đồng tình thì mai tiến hành luôn đi cho nó nóng...:D
Cả nhà ơi tình hình là ngày mai cho nó mấu nhé. Các bác hay nhậu nhẹt đề nghị gợi ý mấy địa điểm để nhà ta còn nhậu dần.
(Em gợi ý quán lẩu cua đồng ở Văn Cao có được không ạ. Mấy lần đi em thấy nó đông khác lắm chắc là măm được.)

Vậy ta lại of ẹp vào lúc 18h ngày 01/12/2009 ở đâu thì các bác cho ý kiến đi ạ.

Em nhớ là món cay cay tê tê là có bác Thich_di_choi và bác gì nữa ủng hộ ý nhỉ.

bụi đường ca
30-11-2009, 22:03
Tuần này bọn tớ mới đi, vì tuần trước lái xe busy. Thank bạn gì đã khuyên đi Mộc Châu.

thik_di_choi
01-12-2009, 11:03
Cả nhà ơi tình hình là ngày mai cho nó mấu nhé. Các bác hay nhậu nhẹt đề nghị gợi ý mấy địa điểm để nhà ta còn nhậu dần.
(Em gợi ý quán lẩu cua đồng ở Văn Cao có được không ạ. Mấy lần đi em thấy nó đông khác lắm chắc là măm được.)

Vậy ta lại of ẹp vào lúc 18h ngày 01/12/2009 ở đâu thì các bác cho ý kiến đi ạ.

Em nhớ là món cay cay tê tê là có bác Thich_di_choi và bác gì nữa ủng hộ ý nhỉ.

Nhớ dai thế nhỉ. Đã nói là phải làm. Đề nghị mọi người thống nhất sớm sơm 1 chút để chuẩn bị. Chai rịu tớ để hôm trước trong cốp xe vẫn còn nguyên. Để tớ bảo nó rủ thêm 1 thằng bạn nó thành 2 thằng rịu đi cho nó vui.

Go-go-go
01-12-2009, 11:04
Cả nhà ơi ới ời. Tình hình là em chả thấy bác nào có ý kiến về vụ tối nay đi nhậu nhẹt nhỉ. Từ giờ đến tối kô bác nào comment chắc là lại ... :(

FBI
01-12-2009, 11:41
Có em... có tui... có 32,5 cái răng :D

thik_di_choi
01-12-2009, 13:52
Có nhà cháu nữa. Ai hay đứng ra chủ trì thì điểm danh rùi chốt đi cái. Đi nhậu thôi mà, không phát sinh gì nữa đâu mà nếu phát sinh thì là do lỗi của thằng phát sinh

Go-go-go
01-12-2009, 15:14
Vậy em xin chốt nhé:

19h ngày 01/12/2009 tập trung tại Trúc Lâm Quán đường Phạm Bá Trực. Em cũng không nhớ chính xác là địa chỉ số bao nhiêu nhưng mọi người cứ đi đến cây xăng cạnh nhà thờ đường Hoàng Văn Thị rẽ phải 200m là đến. Có gì thì cứ alo cho em 0916291183.

Danh sách bao gồm member cũ và có 2 bạn mới đó là Thik_di_choi và FBI, ơ thế còn bạn wayback đâu nhỉ. Mà mình nhớ là nhiều lắm cơ.

wayback
01-12-2009, 15:27
Dạ có cái thân em đây. E có ý kiến ...tình hình là rất tình hình em không bít trúc lâm quán ở đâu cả. Bác chỉ dẫn thêm cho e với. Mang tiếng dân HP nhưng đường Phạm Bá Trực ở đâu thì e chịu chết...???

bụi đường ca
01-12-2009, 15:58
Đường này cạnh nhà thờ Lớn thành phố, một đầu là đường Trần Quang Khải, một đầu là Phạm Bá Trực đó bạn.

Hình như có bạn nào nhắn tin vào số mình vì trong tin nhắn có nói đến đường này. Do không có trong friend list nên mình không biết ai và nhắn lại là nhầm số.

Nếu đúng là có thì mình không đi được, cũng gần cơ quan mình thôi nhưng mình làm việc đến 8h tối. Chúc các bạn ọp ẹp vui vẻ.

wayback
01-12-2009, 16:13
Vụ ọp ẹp e lại xin khất lần nữa. hum nay e phải làm tăng ca 9h mới về được.
Chúc các bác off vui vẻ lần sau e xin uống rịu phạt ^^

Tommy_ngo
01-12-2009, 17:02
Bể Show , Số 7 phạm bá trực .

Go-go-go
01-12-2009, 17:15
Bể là bể thế nào anh Tom. Cứ đúng 7h tối ở số 7 Phạm Bá Trực. Ai kô biết thì đến cây xăng cạnh nhà thờ lớn thành phố alo. Bên này có mấy chị em hào hứng lắm rùi đấy anh à. Em là em cứ thịt được chai rượu của bác Thik_di_choi là Ok rùi :D. Thêm bạn FBI cổ vũ và cả bạn Black_cat sẽ cố gắng đến sớm nữa. Thêm đội cũ nữa vẫn đông đủ anh à.

thik_di_choi
01-12-2009, 17:16
Vụ ọp ẹp e lại xin khất lần nữa. hum nay e phải làm tăng ca 9h mới về được.
Chúc các bác off vui vẻ lần sau e xin uống rịu phạt ^^

Thế là có một mình cái thân tôi là ma mới à. Là mệnh của mình rồi. Đi đâu cũng một mình một ngựa

Totochan
02-12-2009, 10:03
Kinh kinh kinh! Quả là đại hội " quần" hùng!.....tại một nơi thật là thanh tao, giữa lưng lửng thế này, quả là ông anh Phi ứ hồng nhà mình ra tay nhở!
Điểm danh thiếu mặt toàn đội ....không say không về! Không kể bác Xanh treo biển chay tịnh chưa gỡ thì hôm qua thiếu bác Tax đang bận thu nốt cuối năm không đến, Ell vất vả làm ăn xa không về được, bác Dũng già hình như bị chốt hạ làm ...ma ma tổng quản, thiếu Kopi, Hotman....Và đặc biệt lần này vẫn thiếu các bác đội câu....Thật là thiếu sót!=))! Member mới mong có dịp được ra mắt cho thật hoành tráng thì mem cũ cử toàn.....chị em...là chính (Toàn "hàng" đẹp nhớ- Trừ em)!
Tối qua em hơi tiếc vì không ngồi được lâu buôn với các bác vì có Rơmooc. Nhưng thay mặt em và mấy anh chị em vắng mặt nhiệt liệt chào mừng sự gia nhập đội "lẩu riêu cua" nhà mình! Những nhân vật mới đã làm cho topic nhà mình thêm đa dạng, muôn màu muôn vẻ(c)!
Nghe phong phanh đâu bác Blacket (em viet sai bác đừng gõ nhé) đề nghị Lờ đờ tổ chức tổng kết năm, em thì vote toàn tập (beer), chỉ xin thẽ thọt có ý kiến là đề nghị những memmới, mem cũ nhà mình đăng ký ....địa chỉ liên hệ để một số thư ký trẻ đẹp sẽ liên hệ khi cần thiết! PM vào nick của em cũng được. Em đang tranh thủ ghi điểm với Lờ đờ cuối năm lên các bác cứ post cho em nhớ(NT)!
Này.......! Tối qua mấy kẻ nhậu nhẹt ngắm trăng giữa lưng ...nhà báo cáo đi chứ nhở????? (Mượn giọng Lờ đờ tí!!!!!) Lúc em về nồi lẩu vẫn mới tinh (akay!!!!).

Kiara
02-12-2009, 11:02
Thành viên của PHP càng ngày càng hoành, hoành cả về chất lẫn lượng (c)

Thuở sơ khai bà Lê Chân mở cõi, lắm liền bà, ít liền ông. Đến giờ thì chị em cứ gọi là xẹp như gián, nhể?:)) (Gạo cho nhân chứng vật chứng lên cái)

Bà con pm cho em Tồ cái liên hệ để lờ đờ còn tổ chức tổng kết năm nhá.

Cảm ơn cả nhà.

Go-go-go
02-12-2009, 16:38
Dear cả nhà. Em đã lập ra được 1 list danh sách member 22 thành viên của PHP mà em biết bao gồm nick + tên thật + số điện thoại + nick yahoo. Tuy nhiên nó vẫn không đủ mọi ngời bổ sung thêm thông tin vào cho em với nhé.

Những member nào muốn giữ bí mật số điện thoại của mình thì PM cho em để em còn biết ạ. Còn nếu không thì em sẽ gửi danh sách đó cho mọi người trong danh sách.

1 Kiara
2 Greenline
3 Cuongtax
4 Totochan
5 Co men
6 Tommy ngo
7 Hotman
8 Batman
9 FBI
10 Thik di choi
11 Dep cao su
12 Bụi đường ca
13 Hongphi
14 Hoagao
15 LG
16 Ellvis000
17 Mr.Qeen
18 Trungtin29984
19 Black cat
20 Hamham
21 Kopiko
22 Go

voongsenh
02-12-2009, 16:47
Cô Go xóa ngay tên Hồng ẩm ương này đê.=))..hắn có tên trong danh sách nhậu của anh cơ mà (beer)
Ăn cũng có tên...chi hội nào có gái đẹp cũng chui vào :))
Tham quá, cho treo luôn :LL

Go-go-go
02-12-2009, 18:37
Cô Go xóa ngay tên Hồng ẩm ương này đê.=))..hắn có tên trong danh sách nhậu của anh cơ mà (beer)
Ăn cũng có tên...chi hội nào có gái đẹp cũng chui vào :))
Tham quá, cho treo luôn :LL

Bác ơi Hồng ẩm ương là đặc sản quê em đấy bác không biết à xóa là xóa thế nào được bác :D.

Tình hình là ảnh ọt thì có rùi dưng mà lại thiếu một số cảnh hot. Đề nghị chị gạo up đầy đủ hình ảnh lên cái nhỉ.

Go-go-go
02-12-2009, 19:06
Đầu tiên là cái địa điểm lưng chừng thế này ạ. Off PHP phải vắt vẻo thế nó mới hay.

http://lh5.ggpht.com/_gpuR1948t8s/SxWnKLGPVQI/AAAAAAAAGlo/xdLF7OQ69dw/s640/Offline%20Dec1st09%20050.jpg

Chiến trường thì dư lày. Cũng đầy đủ các khẩu vị từ rừng núi, biển, đồng bằng và cả đồ chay (c). Kèm thêm 2 chai cay cay, tê tê, phê phê của bác thick di chơi nữa. Công nhận là phê ngon bác à.

http://lh3.ggpht.com/_gpuR1948t8s/SxWom0pmANI/AAAAAAAAGns/yMAF0NaPfVU/s640/Offline%20Dec1st09%20075.jpg

Và cả cái này nữa =)) (dành cho ai có nhu cầu)

http://lh6.ggpht.com/_gpuR1948t8s/SxWoW0vB-kI/AAAAAAAAGnU/YN9QE9EGHSI/s640/Offline%20Dec1st09%20070.jpg

Giây phút tự bạch của bác Black cat. Thật đến mức độ không thể thận hơn với câu nói ấn tượng nhất trong ngày.

" Em không đi đâu được xa quá 2 ngày vì sợ 2 con .................................................. chó ở nhà nó đói. Chó nó không bết nấu cơm"

http://lh4.ggpht.com/_gpuR1948t8s/SxWnO22rvbI/AAAAAAAAGls/dY9B_tHnWzs/s640/Offline%20Dec1st09%20051.jpg

Lờ đờ nhà em phải hoành tráng thế này chứ. Đúng phong cách lãnh đạo

http://lh3.ggpht.com/_gpuR1948t8s/SxWnfDr95OI/AAAAAAAAGl8/AkPDNQoBYiU/s640/Offline%20Dec1st09%20055.jpg

Tommy_ngo
02-12-2009, 22:28
Tồ ơi ! Bạn đăng ký 3 chân nhá =))

Kiara
03-12-2009, 08:17
Chị bảo rồi, Tom và Tồ phải sang ngồi cạnh mấy bạn mới cho nó có đối trọng :))

Bình quân cân nặng của PHP chúng ta đang từ 50kg đại nhảy vọt tới 70kg rồi, mọi người vỗ tay cái nào(beer)

Mới lị mìn thấy mìn cực kỳ sáng suốt khi chọn ngồi cạnh Mèođen, trông mìn rõ là sáng sủa ;)

hoagao
03-12-2009, 09:58
Chị bảo rồi, Tom và Tồ phải sang ngồi cạnh mấy bạn mới cho nó có đối trọng :))

Bình quân cân nặng của PHP chúng ta đang từ 50kg đại nhảy vọt tới 70kg rồi, mọi người vỗ tay cái nào(beer)

Mới lị mìn thấy mìn cực kỳ sáng suốt khi chọn ngồi cạnh Mèođen, trông mìn rõ là sáng sủa ;)

Kính thưa LĐ và toàn thể ACE nhà mình.
Cái máy ảnh còi, em đi mượn, chỉ ghi lại được tí tị thực tế sinh động của buổi off hôm vừa rồi thôi, em đã úp và gửi cho một số bác.

Bác nào muốn xem thì bẩu để em gửi qua email nhá.
(Riêng ảnh của bác Thick, dung lượng lớn nhất, em sẽ ưu tiên, gửi bản gốc)

@ Go: bác cho em xin danh sách liên lạc của nhà mình đi, em gửi ảnh cho mọi người, đỡ phải PiEm.

Tommy_ngo
03-12-2009, 11:59
Thôi đâu cần phải như vậy , post lên đây cho mọi người cùng xem cho sướng .

voongsenh
03-12-2009, 13:18

Này bà lão thân mến! :D Hôm đó em Gạo nói là phải mượn cái đèn flat 1000w của hội xưởng phim, mới cho bà sáng sủa lên 1 tí xíu đới =)).
Thôi để hôm tới rủ e Minh xuống đốt đuốc cho bà sáng bừng nuôn (c)
Chuẩn bị giao lưu kỳ 3 đi....lâu quá rồi ko xuống, chú Tom đang bảo là quên cả lối về rồi đây này (beer)

Tommy_ngo
03-12-2009, 13:49
Ối trời đất mèn ơi , Mình cứ phải rắc thính mới thấy Lão nổi lên ...... Hị Hị , Mình nể mình quá ...... (c)

Totochan
04-12-2009, 09:34
(beer)
Này bà lão thân mến! :D Hôm đó em Gạo nói là phải mượn cái đèn flat 1000w của hội xưởng phim, mới cho bà sáng sủa lên 1 tí xíu đới =)).
Thôi để hôm tới rủ e Minh xuống đốt đuốc cho bà sáng bừng nuôn (c)
Chuẩn bị giao lưu kỳ 3 đi....lâu quá rồi ko xuống, chú Tom đang bảo là quên cả lối về rồi đây này (beer)

Cụ ơi cụ về để tổ chức mừng thọ ở Hải Phòng hả???? Nếu thế thì em đặt gạch nhá! Hôm cụ gọi mới biết sinh nhật cụ. he he. Quả này anh em hải phòng ăn chơi quên bờ bến mất.!!! Chậc! Thế mới tương xứng tầm vóc cụ nhể!??=))

greenline
04-12-2009, 10:57

Nhà mình ọp ẹp vui vẻ ghê. (c) Ngó qua ngó lại nhòm thấy đ/c H béo muốn rùng cả mình. Ơn giời hôm đó các gác xép đó không sập. :LL Mà lãnh đạo gan quá thể, ngồi đó không sợ chẳng may thiên hạ té thì mình bẹp như con gián à. :LL

=))

thik_di_choi
04-12-2009, 11:54
Nhà mình ọp ẹp vui vẻ ghê. (c) Ngó qua ngó lại nhòm thấy đ/c H béo muốn rùng cả mình. Ơn giời hôm đó các gác xép đó không sập. :LL Mà lãnh đạo gan quá thể, ngồi đó không sợ chẳng may thiên hạ té thì mình bẹp như con gián à. :LL

=))

Đã chơi ko sợ mà đã sợ thì ko chơi. Với tớ thì đi đâu cũng phải ngó trước ngó sau đàng hoàng. Cái thứ nhất là ngồi bệt là ko khoái thì phải nhìn chỗ để chân, cái thứ hai là nghiên cứu kết cấu chỗ tọa nữa thành ra đi với tơ là yên tâm số 1 đấy. Chỗ nào mà đáp ứng standart của tớ là đáp ứng đủ standart mọi người.

co_mem
06-12-2009, 20:16
Cái tô píc này được lập ngày 11/12/08, vậy là chỉ mấy ngày nữa là PHP tròn 1 tuổi. EM nhớ buổi đầu lẻ loi khi thấy PSG, PHN rôm rả trong khi đấy quê mình người đông mà lại chẳng có chốn đi về. Rồi em mới than có một câu Cvn đã nhiệt tình tách cho chúng ta cái khoảnh đất này...

Có đất rồi thì phải có người về lập trấn. Kia và Gr là hai PHP đầu tiên lên tiếng. Hồi ấy, em nhớ là em và chị Kiara gặp nhau qua điện thoại bạn bạn tớ tớ ngọt xớt, thề đến lúc gặp em tưởng chỉ hơn em độ dăm ba tuổi, ai ngờ đâu đã có tới 3 cái rơ moóc. Ấn tượng ban đầu và theo mãi tới bây giờ về chị ấy là "đặc trưng con gái HP" (đặc trưng thế nào các bạn phải tự tìm hiểu chứ tớ nói ra lại bảo mình tự khen :D)

Sau màn chào hỏi ở cafe vỉa hè LĐH hai chị em kéo về đại bản doanh 79 ĐBP, tại đây phi đội gà đã chờ sẵn với toàn áo đỏ và kính cận... nhưng nhân vật hứa hẹn nhiều nhất là Greenline vẫn chưa thấy đâu (lỗi tại em cho nhầm địa chỉ quán), số đt ko có, em và Snow được bữa treo cái biển PhượtHP đi dọc phố LĐH tìm mà bóng người vẫn bặt tăm chim cá...

Rồi tiếng lành đồn xa phượt nhân khắp nơi về tụ họp, Totochan, Cuongtax Hot_man, Go-go-go, Tommy, Batman, Hongphi, Hoagao, Dep, LG... tới giờ dân số vẫn tăng đều và còn biết bao bạn bè gặp gỡ trên đường Phượt thường qua lại thăm hỏi...

Thời gian thấm thoắt thoi đưa, người vẫn nhiệt tình chăm sóc khoảnh đất nhỏ, người vẫn nhiệt tình đi lại, cũng có người tạm gác cái góc phiêu du... nhưng không vì thế mà tình cảm nhạt phai vì chúng ta vẫn thường gặp nhau bên bàn nhậu và... phượt mồm! :D

Ôi, mới đấy mà đã 1 năm... 1 năm là phải mừng sinh nhật cả nhà nhỉ......

Cái thủa ban đầu lưu luyến ấy :)

em và Snow cứ đi khắp LĐH, thấy anh nào đẹp giai ngồi 1 mình là xông vào dí dí cái này trước mặt :))

Tommy_ngo
06-12-2009, 22:57
Cỏ ơi ! Mai Anh mua xi măng về làm bánh GaTo nhá :L

voongsenh
06-12-2009, 23:05
Cái tô píc này được lập ngày 11/12/08, vậy là chỉ mấy ngày nữa là PHP tròn 1 tuổi. EM nhớ buổi đầu lẻ loi khi thấy PSG, PHN rôm rả trong khi đấy quê mình người đông mà lại chẳng có chốn đi về. Rồi em mới than có một câu Cvn đã nhiệt tình tách cho chúng ta cái khoảnh đất này...

Rồi tiếng lành đồn xa phượt nhân khắp nơi về tụ họp, Totochan, Cuongtax Hot_man, Go-go-go, Tommy, Batman, Hongphi, Hoagao, Dep, LG... tới giờ dân số vẫn tăng đều và còn biết bao bạn bè gặp gỡ trên đường Phượt thường qua lại thăm hỏi...

Thời gian thấm thoắt thoi đưa, người vẫn nhiệt tình chăm sóc khoảnh đất nhỏ, người vẫn nhiệt tình đi lại, cũng có người tạm gác cái góc phiêu du... nhưng không vì thế mà tình cảm nhạt phai vì chúng ta vẫn thường gặp nhau bên bàn nhậu và... phượt mồm! :D

Ôi, mới đấy mà đã 1 năm... 1 năm là phải mừng sinh nhật cả nhà nhỉ......

[CENTER]Cái thủa ban đầu lưu luyến ấy :)

em và Snow cứ đi khắp LĐH, thấy anh nào đẹp giai ngồi 1 mình là xông vào dí dí cái này trước mặt :))

Nước mắt tớ rơi rồi...thề rằng Sn Phượt Hp tớ sẽ về Hp cùng con gái (c)
Mất gì thì mất.. tớ không mất bạn , chứ đừng nói là tớ có thêm các bạn(beer)

Tommy_ngo
06-12-2009, 23:34
Hà Lội có lạnh không mà bác Sềnh cứ vào đây chém gió thế :LL

kopiko
06-12-2009, 23:46
e nhớ tầm này năm ngoái cũng mò mẫm lên đây hóng gió rồi nhưng chả biết mô tê gì,một hôm đi sửa con hoàng tử đen :D gặp ngay con cào cào ma của bác hotgirl,trò chuyện 1 lúc e thẽ thọt hỏi bác ấy:anh có đi phượt không,hoho,thì đúng hôm đấy là bác ấy có cái bố cáo xanh rờn cho cả nhà ra họp ở tượng liệt sĩ nhưng kết quả là lủng đấy,bác kể hùng dũng quá làm em mới bảo:sao anh không ra 79ĐBP(đại bản doanh bây giờ)thì lão mới:ớ,có chỗ đấy để tụ vạ ah,hehe. Rồi 2 anh em cưỡi con cào cào ma tới,hơi choáng với cái quán này(nghĩ bụng thế,hehe)tay chủ quán mặt còn lạnh như tiền,gặp 2 thằng ngố chắc cũng không buồn tiếp,hỏi đến chị Kiara thì bảo không biết,thế có chán không,anh Dũng nhể,hoho.Thế là lại thất thểu về,đến cái off thứ 2 mới được ngồi cọ cốc uống sán lùng,ăn chí chương,vui :D.Sn ku cháu lên 1 tuổi mà ngồi đại bản doanh em sợ chật,nhà mình cho ý kiến cái nhể,cũng sắp rồi(wait)

Kiara
07-12-2009, 08:37
Iem cũng thề là iem cứ tưởng em vưỡn còn trẻ ;)

Một năm trước, PHP có 10 người, em đeo kính, em già nhất PHP.
Qua 1 năm, PHP tăng lên 30 người, em hết đeo kính mà em vẫn già nhất PHP :(.

Đề nghị nhậu đêeeeeee!!!!!!

greenline
07-12-2009, 11:24
Đã chơi ko sợ mà đã sợ thì ko chơi. Với tớ thì đi đâu cũng phải ngó trước ngó sau đàng hoàng. Cái thứ nhất là ngồi bệt là ko khoái thì phải nhìn chỗ để chân, cái thứ hai là nghiên cứu kết cấu chỗ tọa nữa thành ra đi với tơ là yên tâm số 1 đấy. Chỗ nào mà đáp ứng standart của tớ là đáp ứng đủ standart mọi người.

Ối, em cứ tưởng bác không lên trên này nên mới giỡn vậy, hóa ra chính bác là thik _di_choi à. Thôi thôi bác cho em 2 chữ đại xá, hôm nào tiện em mời bác vài ly chuộc lỗi. :D

@Cả nhà: Sắp cuối năm có khác, hoài cổ ghê. Nhậu ddeeeeeeeeeeeeeeeeeee! :))

Tommy_ngo
07-12-2009, 12:15
Haizzz ! Mồm Bác greenline's hô to như vậy em sợ Bác nhậu mồm quá , lần nào cũng vắng mặt Bác ý . Ai bỏ phiếu lên Lập Vũ nhá (beer)

greenline
07-12-2009, 15:16
Haizzz ! Mồm Bác greenline's hô to như vậy em sợ Bác nhậu mồm quá , lần nào cũng vắng mặt Bác ý . Ai bỏ phiếu lên Lập Vũ nhá (beer)

Lãnh đạo chỉ đạo trực tiếp mà không ủng hộ thì chết à, lãnh đạo nhở. :)) Còn chuyện vắng mặt thì cơ mà khổ, gần đây PHP toàn nhè lúc mình không ở HP thì nhậu. :( Mà sao khi xưa anh tổ chức ọp ẹp nhậu nhẹt thì phải gọi từng đứa ời ợi, nhưng giờ đông vui ngoác mồm ra ăn uống thì không thằng mả mi.a nào nhắn nhe một câu hả? X(

@FBI: thấy bạn vào ngại quá đi, dịp trong SG mình bận quá không gọi bạn được, hết kẹt xe rồi công chuyện chạy lòng vòng tùm lum, thông cảm nhé. (beer)

Kiara
07-12-2009, 18:04
Lày, tao vẫn phải chỉ đạo để gọi từng thằng một đấy, cu ạ.

Chỉ có điều, anh em thương chú, để thời gian cho chú đi chống ế nên chừa chú ra, hiểu chửa :LL

Còn trận SN này, chị là chị cứ chửi đổng phát: Mi.ẹ đứa nào vắng mặt, he he:))

Tommy_ngo
07-12-2009, 18:18
Chuẩn đấy Chị , Thôi Em và chú Ko đi công tác mấy ngày rồi về họp sau nha (c)

kopiko
07-12-2009, 18:39
đi mà lòng rạo rực cái birthday ku cháu quá,hehe,nhà mình chờ quà anh em em từ quê hương Thùy Dương nhá

Go-go-go
07-12-2009, 21:34
Ơ thế sn PHP thiếu 2 anh em à? Thế này thì PHP phải có quà to của 2 anh em đây.

@ Chị Kiara: Chị ơi chị chốt thời gian địa điểm luôn đi để mọi người còn sắp xếp công việc đến dự sn bé tròn 1 tuổi. Và để mấy member mới còn biết thông tin mà join cùng coi như là chào nhóm luôn.

bụi đường ca
08-12-2009, 10:26
Em tuyển xế đi Lũng Pô, Y Tý, Mường Hum, Sapa.

Đi tối 31-12, về tối 2-1. Chặng Hà Nội - Lào Cai chạy tàu hoặc Vietbus. Lên Lào Cai thuê xe máy chạy các chặng kia, tối 2-1 trả xe rồi nhảy tàu hoặc Vietbus về Hà Nội.

Đã ghép được 2 xe rưỡi, thiếu nửa xe nữa (xế). Welcome thêm các xế, các ôm! (HH)

Mà xế máu thì chạy xe máy hết (tức đem xe đi, không thuê xe ở Lào Cai). Gì chứ chặng Yên Bái cũng đẹp lắm, ngồi tàu hay bus phí ghê.

greenline
08-12-2009, 10:50

Đấy, khổ ghê lắm cơ. Lãnh đạo còn phải chỉ đạo thì nói gì đến thần dân. :D Ấy vậy mà bọn trẻ chúng nó có chịu hiểu cho đâu, xách xe chạy mất tiêu con mẹ hàng lươn rồi. :))

@Bụi đường ca:

Đi tối 31-12, về tối 2-1. Chặng Hà Nội - Lào Cai chạy tàu hoặc Vietbus. Lên Lào Cai thuê xe máy chạy các chặng kia, tối 2-1 trả xe rồi nhảy tàu hoặc Vietbus về Hà Nội.

Đi ngắn ngày thuê xe thì ổn hơn. Chú ý đường rất xấu nên phải chọn/ sửa xe máy cẩn thận. Nếu mang xe đi thì chú ý cung đường đó vào ngày lễ rất đông, khó mua vé người và gửi xe trong trường hợp đi về bằng tàu. Nếu chạy xe cả đi lẫn về thì rất cực và nguy hiểm. :)

bụi đường ca
08-12-2009, 11:29
Thank bác chỉ giáo. Về cung đường lên Y Tý thì em chưa đi nên không rõ, như bác nói là xấu thì bọn em sẽ cẩn thận.

Còn riêng từ Hà Nội lên Lào Cai thì trải nhựa đẹp lắm rồi, đi vi vu lắm. Tuy nhiên, bọn em đúng là nên nghe theo bác, đi bus tới Lào Cai thuê xe cho tiện.

Tình hình đến giờ là đã tuyển được xế, nhanh thế chứ. Đã có 3 xe chẵn 6 vị.

Tommy_ngo
09-12-2009, 23:04
Nhà Em đã về , Chú Ko đi xa xin lộc làm quả đề bạch thủ kiếm cái bánh GaTo rõ là toooo . Quả này Birthday hoành tá tràng rồi (NT)

Tommy_ngo
10-12-2009, 20:06
Ơ thế nhà mình ko ai chuẩn bị sinh nhật cho cu Em nó à , Trời lạnh thế này mà ko off thì hơi buồn đấy :shrug:

Kiara
11-12-2009, 08:53
Cả nhà yêu quý!!!!

Tuần này lờ đờ bận quá không mở mắt ra được nên chưa thể chuẩn bị sinh nhật PHP. Cả nhà thông cảm.

Em nào có rảnh chút làm ơn thu xếp địa điểm, cả nhà lựa chọn thời gian phù hợp rồi chúng ta tiến hành. Chị nghĩ cũng không cần phải cầu kỳ lắm đâu, về mặt chương trình trong buổi SN thì tùy hứng chúng ta quậy, nhỉ?. MC có Tồ, nhắc vở, bịa chuyện thì có chị, trò chơi em Go phụ trách, thế là ổn.

Băng rôn khẩu hiệu chị làm, nhưng mong là bạn Batman thiết kế ủng hộ PHP cái logo, slogan thì chúng ta cùng nhau bịa rồi mọi người tham gia thêm, đại để là: Có Xoắn cũng vẫn Phượt, được không? :LL

Cũng xin luôn ý kiến mọi người: Chúng ta có nên mời khách không?, đại quan phượt? phượt tử thân thiết? bạn bè thân bằng cố hữu gần xa?
Thôi nôi chứ có phải thường đâu:))

co_mem
11-12-2009, 09:12
LĐ cứ quyết đi ạ, ace theo, em nghĩ có khách mời thì sẽ đông vui hơn. Hôm nay là thứ 6 nên cuối tuần này chắc ko kịp rồi, Vậy chiều tối thứ 7 tuần sau cả nhà thấy sao ạ?

Go-go-go
11-12-2009, 10:37
LĐ cứ quyết đi ạ, ace theo, em nghĩ có khách mời thì sẽ đông vui hơn. Hôm nay là thứ 6 nên cuối tuần này chắc ko kịp rồi, Vậy chiều tối thứ 7 tuần sau cả nhà thấy sao ạ?

Thứ 7 tuần sau em bận đến khoảng 7h30 PM em mới đến được. Em xin đăng ký đến sau vậy :D.

greenline
11-12-2009, 11:42
Băng rôn khẩu hiệu chị làm, nhưng mong là bạn Batman thiết kế ủng hộ PHP cái logo, slogan thì chúng ta cùng nhau bịa rồi mọi người tham gia thêm, đại để là: Có Xoắn cũng vẫn Phượt, được không? :LL

Em lại cứ tưởng: Ăn sóng nói gió, chém gió không ai bằng. :LL Vì đã đi đâu được quái đâu. =))

=))

Kiara
11-12-2009, 14:21
Thì cũng chỉ vặn vẹo thay đổi trong slogan của Phuot.com thôi.

Kiểu như: Không thầy đố mày làm nên.
Vặn thành: Làm thầy mày không nên đố.

Đấy, chú cứ vẽ :LL

batman
11-12-2009, 19:07
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=940&pictureid=23133

greenline
11-12-2009, 20:49
Đấy, chú cứ vẽ :LL

Em vẽ luôn chứ sợ à. :D

@Batman: Hình như phần bên trái ảnh là logo? Theo mình nó hơi rối, bạn thử tham khảo phác họa của tớ xem: :)

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=311&pictureid=23134

Ý tưởng: Vẫn lấy chữ PHP làm chủ đạo, cách điệu chữ P thành 2 người nắm tay nhau, 2 cánh tay kết hợp lại thành hình cánh hải âu. Định thêm vài đường kẻ dưới thành hình sóng (hoặc bậc thang) hoặc lấy đỉnh hình tròn kéo xuống mấy đường cách điệu tia nắng mà vẽ không nổi. Lý do là vẽ bằng MS Word, bị hạn chế về mầu sắc và công cụ. Còn vẽ bằng các chương trình khác thì thua vì ... không biết vẽ. :D Vẽ tay thì càng chịu. :D

Bạn có thể phát triển thêm được không? (beer)

bụi đường ca
11-12-2009, 21:50
Nói bác giận em cũng nói, em thấy cái logo của bác giống mặt ông già đang cáu, hai ria mép vểnh lên, mắt đỏ ngàu, mắm môi mắm lợi, kiểu như "Nhìn gì? Nhìn đểu à? Thích gì?". Cơ mà đúng chất HP ghê, hehe!!!

hoagao
12-12-2009, 08:48
Nói bác giận em cũng nói, em thấy cái logo của bác giống mặt ông già đang cáu, hai ria mép vểnh lên, mắt đỏ ngàu, mắm môi mắm lợi, kiểu như "Nhìn gì? Nhìn đểu à? Thích gì?". Cơ mà đúng chất HP ghê, hehe!!!

Bác Ca ơi, rủ thêm hội của bác vào PHP cho đông vui đi!
Em thấy có bác V.A xinh xinh duyên duyên này, bác Tr.Th văn hay chữ tốt này....

Kiara
12-12-2009, 09:32
Hí hí, chết cười với chú Ca.

Batman ơi, bên phải ngon, đúng chất quê ta rồi nhưng bên trái hơi rối, em xem có thể thiết kế cho thoáng hơn được không? Ý tưởng của Xanh cũng được, hoặc phát triển từ logo của Phuot.com mà em thiết kế hôm SN thêm HP vào, cho nó dễ nhận diện thương hiệu chung Phuot.com :))

@Xanh: Lắm tài thế mà gái cứ chạy đâu hết nhỉ?:LL

greenline
12-12-2009, 11:42

Cảm ơn bạn đã khen hơi khéo. =)) Dù sao thì đây chỉ là phác thảo ban đầu mà thôi, để hoàn thiện thì cần phát triển thêm. :LL

Bác Ca ơi, rủ thêm hội của bác vào PHP cho đông vui đi!
Em thấy có bác V.A xinh xinh duyên duyên này, bác Tr.Th văn hay chữ tốt này....

Hị hị, anh đề cử em hoagao sang bên đó làm đại sự thiện chí lôi kéo cho thắm thiết. :))

@Xanh: Lắm tài thế mà gái cứ chạy đâu hết nhỉ?:LL

Tiếc là em không có tài ở cái khoản đuổi theo gái. Thế mới đau. =))

Totochan
12-12-2009, 11:50
Tiếc là em không có tài ở cái khoản đuổi theo gái. Thế mới đau. =))

Tài là phải tạo cơ hội cho gái chạy theo mình anh ạ! Anh có tài đấy nhưng chưa chịu phát huy! Theo em là đừng tiết kiệm nó quá, mang ra phát huy đi!=))

Totochan
12-12-2009, 11:56
Em vào muộn quá thành ra chẳng biết Batman đã tạo dáng cho nhà mình thế nào! Thôi thì cứ "được" là ta vỗ tay. He he!!!!
Cuối năm em bận tối mắt toàn vì những cái không đâu. Có gì thì các bác cứ gọi, em mà làm được gì là em xung phong, còn không thì em chỉ diệt mồi thôi. Kính báo các bác là như thế, có gì ....các bác đừng chửi đểu hay chửi thật em nhá!

@ FBI! Sáng qua, thấy bác ngồi một mình một ghế dài ở hàng bánh cuốn, đi qua chào bác 2 , 3 lần bác chỉ ý ...nhị gật đầu. Chán thế! :LL. Hôm ấy em chưa ăn sáng mới chào được nhiều thế đấy, lần sau bác để ý một tí nhá!!!!X(
(Chắc hôm đó còn không biết đứa ...éo nào nó chào mình! Chắc là học trò ở đâu đấy! Ặc ặc....:shrug:)

FBI
12-12-2009, 17:20
Hị hị hị, ...

Quả thật là chưa kịp nhận ra ai. Xin cáo lỗi, cáo lỗi. Lần sau, nếu chưa ăn sáng thì xin cứ mạnh dạn ngồi xuống chúng ta cùng hưởng thụ, ai đứng dậy sau thì trả tiền, hị hị hị

bụi đường ca
12-12-2009, 19:32
Chết cười vụ chị To và bác FBI.

Em cũng ủng hộ hợp nhất các nhóm Phượt tại HP, kiểu như hợp nhất 3 tổ chức đảng Đông Dương hồi năm 1930 ấy. Việc này xứng đáng được công nhận là "Phượt HP học tập và làm theo tấm gương đạo đức HCM" :)) Em đã nhắn các bạn đi dự (em thông báo rõ là có trách nhiệm đi dự, chứ không phải mời đi dự ạ) Đại hội Phượt thượng đỉnh sắp tới.

Nhân tiện khuyến khích cả nhà đi dự Đại hội thì ăn mặc diêm dúa, phấn son loè loẹt một tí để em xin vài pô ảnh tranh thủ "quảng cáo" cho cả nhà.

Tommy_ngo
12-12-2009, 22:47
Cả nhà sao cứ bàn tiến mà ko thấy chốt hạ nhỉ ? Chị Kia cho đề xuất điiiiiiii

voongsenh
14-12-2009, 02:43
Ơ dạo này chú Tom hay thích chooc ngoáy nhể :Dam .
Chú rảnh thế thì lên Hà lội giúp anh 1 tay chặt chém đê....Đương thiếu vài chân chăn gừ đây..:))

Tommy_ngo
14-12-2009, 08:29
Gừ của anh nó zai lắm , ở dưới hp gừ ngon hơn . Em với chú Ko đang chăn 1 đàn mà ko xuể đây :LL

Go-go-go
14-12-2009, 09:33
Dear cả nhà.
Hôm qua bác Ellviss nhà ta có nhắn nhủ với em thía này. Go ơi hôm 19 anh với anh Hongphi bận mất rồi (em đoán là 2 bác này đánh quả lẻ chống ế đây). Em hỏi mọi người chuyển sang 26 có được không?
Vậy cả nhà thấy thế nào ạ? Chị Kiara chốt cho cái lịch đi ạ. Ai bận hay có việc gì thì phải lên tiếng để Lờ đờ còn biết mà điều đình.

Kiara
14-12-2009, 09:47
Em Go chốt luôn cho chị cái lịch đi, chị bây giờ chẳng còn biết ngày nào rỗi hay không nữa :(

Em cứ quyết ngày, địa điểm, rồi đến lúc ấy chị sẽ vứt việc lại mà theo. Nên vào tối T7 để có say thì CN còn ngủ :)

kopiko
14-12-2009, 11:57
có tụ tập ăn nhậu thôi mà cũng lằng nhằng quá nhể,bác nào chốt cho cái lịch với địa điểm rồi cứ thế mà chuẩn bị rồi kéo đến mà oánh chén,mới đầu tuần mà đã kéo dài thêm tuần nữa em đã thấy nguội bớt cái tinh thần ăn uống rồi :((,logo khẩu hiệu bác batman design xong thì gửi file cho em,em đi in cho nhá

ellvis000
14-12-2009, 12:04
Dear cả nhà.
Hôm qua bác Ellviss nhà ta có nhắn nhủ với em thía này. Go ơi hôm 19 anh với anh Hongphi bận mất rồi (em đoán là 2 bác này đánh quả lẻ chống ế đây). Em hỏi mọi người chuyển sang 26 có được không?
Vậy cả nhà thấy thế nào ạ? Chị Kiara chốt cho cái lịch đi ạ. Ai bận hay có việc gì thì phải lên tiếng để Lờ đờ còn biết mà điều đình.

(c) Cô Go thông minh quá, đã biết Anh Ell và Phi không hồng đi chống ế rồi! Theo ý kiến của LĐ là rất chuẫn, em Go lên lịch cụ thể sớm đi nhé để mọi người còn chuẩn bị thời gian và còn có thể có người có thêm ý kiến "yểm trợ" để buổi SN thêm phần hoành tráng.
Phần công việc chung không biết Ell có tham gia hỗ trợ được gì không nhưng phần "diệt mồi, nâng ly, gào và múa yểm trợ " trong lúc vui Ell xin xung phong hô hào. =))
Cả nhà mình thống nhất lùi lại ngày nhé cho anh em tôi tham gia với. Ell đã bỏ mất mấy dịp ọp ẹp rồi, thiệt thòi quá. :((

cuongtax
14-12-2009, 12:26
Cả nhà mình off càng sớm càng tốt, càng lùi thời gian về cuối năm mọi người càng bận công việc chắc khó mà đông đủ được. Lãnh đạo Kiara quyết lịch để mọi người theo đê, bàn nhiều quá có khi lại sang năm mới thì xoắn quá...

batman
14-12-2009, 15:34
Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt, em thấy câu này rất hay mà nhiều ý.
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=940&pictureid=23177

anhminh
14-12-2009, 16:34
:)). Bên còng bên chửa.

Tớ xin lỗi vì phá đám nhưng buồn cười quá :D

Kiara
14-12-2009, 16:35
Dzồi, chị chọn logo bên phải.

Trông giống như một anh làm hai chị to bụng mà rứt khoát không bỏ chị nào, còn gái thì tất nhiên hoặc em hoặc nó chứ không thể chung nên đều quay mông ra đi (thèm gì cái thằng í chứ X(, bà mày đi phượt sướng hơn)

Duyệt, rai gái HP phải thế chứ (c) :LL

Slogan của Bat thì đỉnh cao của phượt rồi, dưng khí hơi dài, ai rút gọn hộ cái.

(Pót xong mới thấy cụ Minh lên tiếng :D)

bụi đường ca
14-12-2009, 18:16
Nếu có thêm cái khác để chọn thì càng tốt. Còn trong hai cái trên, em chọn cái phải. Màu nền em không thích.

Thiến là nghề em. Hai phương án sau khi thiến: Có xoắn vẫn phượt, hoặc đơn giản là Xoắn vẫn phượt. Từ cũng ở đây thừa vì trùng nghĩa.

Tommy_ngo
14-12-2009, 19:11
Hay đổi tên : Đi là Phượt , He he . Em vào chém gió tí :gun

Go-go-go
14-12-2009, 21:44
Công nhận anh Batman nhà ta lắm tài ghê, thơ hay logo giỏi. Em ủng hộ Logo xoắn vẫn phượt có sự cải cách vượt bậc mà vẫn bám sát đường lối lãnh đạo trung ương đề ra :D.

Thế em xin mạo muội chốt lịch nhé.
Chúng ta tổ chức sinh nhật cho PHP tròn 1 tuổi vào tối thứ 7 ngày 26/12/2009.

Địa điểm thì em đang tìm thêm mấy chỗ ăn nhậu mới cho bà con nhà ta thưởng thức. Ai biết chỗ nào thưởng thức ẩm thực, mỹ thực, thì gợi ý nhé. Mới có người giới thiệu cho em quán Sao Mai ở Trần Khánh Dư nhưng em chưa biết thế nào. Có bác nào đã nhậu ở đấy thì phát biểu cho em cái xem có được không.

greenline
14-12-2009, 22:02
Nghịch tí chơi, vẽ bằng MS Word muốn chửi thề luôn. :gun:gun:gun

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=311&pictureid=23190

co_mem
14-12-2009, 22:15
Nghịch tí chơi, vẽ bằng MS Word muốn chửi thề luôn. :gun:gun:gun

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=311&pictureid=23190

Thề, nhìn logo của anh thấy như dành cho chương trình hành động vì trẻ em và...người già, dạo này thèm em bé quá hay sao :LL

@ Go: Có 1 Sao Mai ở Nguyễn Trãi, ko có Sao Mai ở TKD và chỗ đó chị toàn hát hò thôi chứ ko thấy có nhậu nhẹt ăn uống, e xem địa chỉ chính xác không.

Em gợi ý 1 khu khá ấm cúng nhìn ra hồ ở đường Lạch Tray nhá (gần trường ĐH Hàng Hải), Hai Lúa hoặc Hương Lý đều đẹp, ngồi sàn hay bàn đều có, riêng tư 1 chút cũng có luôn.

Go-go-go
15-12-2009, 11:42
Chị Cỏ ơi có nhà hàng Sao Mai số 19 Trần Khánh Dư thật mà. Nó là nhà hàng mới mở thuộc công ty cổ phần du lịch Hải Đăng.

Totochan
15-12-2009, 12:51
ôi trời ơi, em vừa ngoi lên đọc mấy câu nhận xét của của các bác về vụ hình họt em cười trượt cả bánh xe .
ý kiến của em thì em thích cái hình bên trái hơn, cảm giác như em với bác Thíck đi chơi đứng cạnh biểu tượng hải phòng nhà mình......cảm giác một cái gì đó rất gần gũi, thân thiết.....Màu đỏ tượng trưng cho màu của sự sôi nổi, khí thế ....và màu hoa phượng....thẫm tí nữa là màu rượu vang, màu của pháo......
Cái bên phải màu xanh em trong nó có vẻ mùa hè quá!!! Đội nhà mình gặp nhau bằng nhận diện một màu đỏ, cũng là màu cờ, màu của lửa của sự ấm cúng trong mùa đông này,,,,,,nên em thích màu đỏ là màu biểu trưng!
Giá mà Bat man cách điệu thế nào đó cho hai cái chân bên trái quay ôm ấp nhau một tí thì em thấy ấm cúng hơn và ôm luôn chữ H của mình...... Để như thế này cứ như hai thằng dỗi nhau đè đít lên chữ H ấy....em với bác thick đi chơi là khôgn có xích mích đâu nhé :LL (NT)Chỉ có với FBI thôi. ông ấy cưa sừng đeo nơ đi chùa gọi chú tiểu bằng anh đấy thì không chấp nhé, :T
Em có vài nhời!!!!!!(BB)

FBI
15-12-2009, 14:05
Kính các cụ,

Em cũng hồ hởi khi thấy bà con làng ta chuẩn bị sinh nhật Phượt thôn. Thì cũng lễ với hội, cũng nam thanh cùng nữ tú, cũng xanh đỏ tím vàng, cũng xôi với thịt, đầy đủ cả nhưng ...

Hay phải vần vũ một lúc mới ... ra được cái chất riêng của Phượt?

Kính các cụ!

@ Chị To, có gì thì pm riêng cho em nhá. Chuyện gốc cây rơm, chị lôi vào đình làm gi.ề.ề.ề?

Kiara
15-12-2009, 15:18
Sướng là sướng ở cái khâu bàn ra tán vào thế này, chú FBI ạ.

Đứa nâng lên, đứa đặt xuống, đứa ném đá, đứa chém gió, đứa thò, đứa thụt...thế mới xôm chứ.

Chứ cứ một đập ăn quan, mất khoái, phỏng cả nhà?;)

Buôn đê, đến thứ 5, chị đập phát chết luôn. Lúc ấy kiểu gì chả phải theo, nhỉ?:LL

thik_di_choi
15-12-2009, 18:31

Chỉ có điều, anh em thương chú, để thời gian cho chú đi chống ế nên chừa chú ra, hiểu chửa :LL

Còn trận SN này, chị là chị cứ chửi đổng phát: Mi.ẹ đứa nào vắng mặt, he he:))

Chừa em ra Lờ Đờ ơi. Hôm ấy em ở BKK cũng giật mình thon thót không biết ai nhắc mình mà ở Thái khó kiếm quán nét quá hơn nữa đi chơi còn chẳng đủ thời gian lấy đâu mà net. Cơ quan gọi còn chẳng nghe nữa là

thik_di_choi
15-12-2009, 18:43
Công nhận anh Batman nhà ta lắm tài ghê, thơ hay logo giỏi. Em ủng hộ Logo xoắn vẫn phượt có sự cải cách vượt bậc mà vẫn bám sát đường lối lãnh đạo trung ương đề ra :D.

Thế em xin mạo muội chốt lịch nhé.
Chúng ta tổ chức sinh nhật cho PHP tròn 1 tuổi vào tối thứ 7 ngày 26/12/2009.

Địa điểm thì em đang tìm thêm mấy chỗ ăn nhậu mới cho bà con nhà ta thưởng thức. Ai biết chỗ nào thưởng thức ẩm thực, mỹ thực, thì gợi ý nhé. Mới có người giới thiệu cho em quán Sao Mai ở Trần Khánh Dư nhưng em chưa biết thế nào. Có bác nào đã nhậu ở đấy thì phát biểu cho em cái xem có được không.

Đấy là hải Đăng Plaza tổ hợp của anh Thắng Hữu Nghị cũ (vụ này chắc A.Dũng biết) đầy đủ massage, massage chân, ăn sáng cafe quán ăn. Địa điểm đẹp, rộng, mới nhưng món ăn thì chưa check bao giờ