PDA

View Full Version : Rủ rê tụ tập anh chị em Sài Gòn nha! (Phần 1)

Pages : 1 2 [3] 4 5 6 7

nhocdenthui
27-10-2008, 15:14
Về rồi về rồi hả chị? Hí hí

Giời ạ, nhiều chuyện vui và hay ho lắm. Các phát hiện nhảm nhí này, nỗi lòng của anh Mỳ này, rồi thơ thẩn này... Hay vật.

À, nói đến đây mới nhớ vụ tàng thư :(( Lãnh tụ ới :wait

SonTT
27-10-2008, 15:14
Vìu biết chuyện Mì cạnh tranh với Nguyen để giành banmai chưa???

vntuyen
27-10-2008, 15:18

Cái này ban đầu tưởng là tin đồn, sau hóa ra thật, kiểm lại là tin đồn. Thật chả biết thật hư hay hư thật hả bác Mì?

LamBro550
27-10-2008, 15:19
Ở trong máy :))

Trả lời thiếu trách nhiệm quá, MOD nên treo nick này để làm gương. :T

LinhEvil
27-10-2008, 15:26

Nghe đâu còn có vụ Vntuyen đấu súng với Zim để dành Tunbo nữa mà...

Chịp vật đổi sao rời ráo chọi

susu
27-10-2008, 15:26

Lãnh Tụ làm mối mai dưng lại chơi kiểu bắt cá 2 tay làm 2 bạn í phải đấu súng .. nước !

@ thêm cả chiện bạn vntuyen "thương thầm " bạn Cua nữa í !

LinhEvil
27-10-2008, 15:28
Lãnh Tụ làm mối mai dưng lại chơi kiểu bắt cá 2 tay làm 2 bạn í phải đấu súng .. nước !

@ thêm cả chiện bạn vntuyen "thương thầm " bạn Cua nữa í !

Mày ở Hà Nội biết gì mà nói

không phải thương thầm. Chẹp,. mà là cứ Karaoke là 1 càng quặp 1 càng nuôn

SonTT
27-10-2008, 15:28

Không biết chia xong 1000 tỷ chưa ta:)

tunbo
27-10-2008, 15:29

ăc ặc, sau rồi vntuyen ... xợ, "nhường" cho Zim dzồi =))=))=))

LinhEvil
27-10-2008, 15:29
Hế hế chia xong biết liền í mà

Thể nào chả đeo M8 đi thu tiền, đã bảo chuyển khoản mà ko chịu, nhất định đi thu từng nhà

alias.noodles
27-10-2008, 15:34
Trật tự nào! Loạn hết cả lên :D
Bây giờ phải làm cho rõ ra từng vấn đề:

1. Cả nhà tung hô ai?
2. Ai có tâm sự tình cảm yêu đương nhăng nhít gì thì giải bày thật lòng để còn liệu đường mà tránh (NT)
3. Ai muốn xơi mà lại gắp bỏ cho người? :shrug:
4. Ai đang suy bụng tao ra bụng mày? ;)
5. Ai có máy ảnh mà cứ bảo là không dùng (thực ra là chưa biết dùng) :))
6. Ai vừa được chia tiền tỷ nên phởn muốn ọp ẹp đú đởn nhậu nhẹt mà lại cứ đẩy cho người khác tổ chức, ai vậy ta? :))
7. Ai ai ai ....

Nào mời các bạn!

LinhEvil
27-10-2008, 15:38
1. Cả nhà tung hô ai?
Banmai

2. Ai có tâm sự tình cảm yêu đương nhăng nhít gì thì giải bày thật lòng để còn liệu đường mà tránh (NT)
Tunbo yêu VNtuyen

Zim muốn xơi Cua

Nguyen với Quat

6. Ai vừa được chia tiền tỷ nên phởn muốn ọp ẹp đú đởn nhậu nhẹt mà lại cứ đẩy cho người khác tổ chức, ai vậy ta? :))
SơnTT

7. Ai ai ai ....

Những đứa còn lại

tunbo
27-10-2008, 15:46
nếu vntuyen có 1000 tỉ, cũng phải có cảm tình tí chứ=))

alias.noodles
27-10-2008, 15:47
...

SơnTT

7. Ai ai ai ....

Những đứa còn lại

Nhà LE mới đi về chả cập nhựt tin tức gì cả, 1000 tỷ đây này:

http://vnexpress.net/GL/Kinh-doanh/2008/10/3BA07A0B/

Còn vụ máy ảnh, ừ đúng là tớ không biết chụp ảnh :(

Còn bạn tớ thì chỉ không biết lấy ảnh ra khỏi máy thôi :D

LinhEvil
27-10-2008, 15:49
Thực ra mà nói bạn Mỳ ạ, tớ thâm thúy lắm

Tớ biết hết í chứ nhưng trả lời đúng luôn thì chán bỏ mợ.

hế hế...

SonTT
27-10-2008, 15:50
Trật tự nào! Loạn hết cả lên
Bây giờ phải làm cho rõ ra từng vấn đề:

1. Cả nhà tung hô ai?
Cứ tưởng là tung hô ai đó nhưng thực ra là cố gắng làm nổi bản thân :))

2. Ai có tâm sự tình cảm yêu đương nhăng nhít gì thì giải bày thật lòng để còn liệu đường mà tránh
Cua và Nguyen

3. Ai muốn xơi mà lại gắp bỏ cho người?
Tunbo muốn xơi Mooncry

4. Ai đang suy bụng tao ra bụng mày?
Đứa nào chả thế

5. Ai có máy ảnh mà cứ bảo là không dùng (thực ra là chưa biết dùng)
SonTT with M8

6. Ai vừa được chia tiền tỷ nên phởn muốn ọp ẹp đú đởn nhậu nhẹt mà lại cứ đẩy cho người khác tổ chức, ai vậy ta?
Bé Dudi tổ chức lắc ở Buôn Đôn

7. Ai ai ai ....
Vìu vìu vìu

Nào mời các bạn!

alias.noodles
27-10-2008, 15:51
...
Tunbo yêu VNtuyen

Zim muốn xơi Cua

Nguyen với Quat
...

Những đứa còn lại

Ối giời ơi!

vntuyen yêu Tunbo =))

Zim xơi Cua :LL
Nguyen với Quat: hai bạn này nick đỏ đấy nhá LE, cẩn thận :T
Nhà LE về muộn quá hạn đóng 100k đi ofline rồi, về sớm hơn 1 hôm thì còn vui nữa :))

tunbo
27-10-2008, 15:58
ặc, giờ mới phát hiện ra : lão Tê ... giác iêu em Mun-c-zai=))=))=))

nhocdenthui
27-10-2008, 16:01
Nhà mình ơi, beer đê. Chán đời quá hà!
Nhắc đến nguyen mình lại buồn hị hị

LinhEvil
27-10-2008, 16:05
hị hị nhắc đến ai mình cũng buồn

hị hị

tunbo
27-10-2008, 16:07
hị hị nhắc đến ai mình cũng buồn

hị hị

Vồ nói thế, Rồ nó đi uống rượu với Mì đấy=))

vntuyen
27-10-2008, 21:26
Nếu tớ có 1000 tỷ tớ sẽ cùng em Cua đi Kiribati để đón ánh mặt trời trước hết thảy mọi người, sau đó sẽ tắm biển mò cua bắt tôm chơi =))

Zdreamer
27-10-2008, 22:23
Nếu tớ có 1000 tỷ tớ sẽ cùng em Cua đi Kiribati để đón ánh mặt trời trước hết thảy mọi người, sau đó sẽ tắm biển mò cua bắt tôm chơi =))

hị hị, em lại đọc thành "tắm biển mò bắt tôm chơi cua" :LL

đang ốm cứ thấy hắt xì tưởng là cúm, hóa ra bị nhắc tên trong này. em đính chính nhá, em nhả tunbo cho bạn 2su chăm xóc, em cũng không thích :gun hay chơi :Dam, quắp kiếc lại càng ngại nên giờ em chỉ có :help thui

alias.noodles
27-10-2008, 22:38
Làm gì mà phải SOS hả Zim?
Không :Dam không :gunmà là (wait)

Nhá nhá :)

Dudi
28-10-2008, 09:34
đang ốm

Chúc bác mau khỏe!

Để em còn được nhờ ạ :D

LinhEvil
29-10-2008, 16:13
Cuối tuần này có vụ zì ko?

Zí zụ bánh xèo bờ xông zì đó

vntuyen
29-10-2008, 16:16
SGZum đã về. Túm nó bắt kể chuyện Châu Âu đê.....

LinhEvil
29-10-2008, 16:18
Châu âu về à???

Éo gặp đâu, ghen tị vỡ mật ra thì tèo =))

vntuyen
29-10-2008, 16:26
Ui, vỡ chưa vậy??? Nghe phong thanh là Zum thuê khinh khí cầu bay lang thang ở miền Nam nước Pháp, uống bậy cái rượu vang gì gì đó....rồi è xuống cánh đồng Tây ban Nha thì phải....

saigonzoomtoday
29-10-2008, 20:41
hà hà a trai tung tin mật nhá...
@Vìu: chả phải ghen với tớ làm gì, ngoài Bruges của Vìu còn lại đều tèo, éo phái...

nhocdenthui
30-10-2008, 16:45
Đã bẩu là hân hoan đón chào bạn imim cơ mà :)

Có em Cua và LE tháp tùng là yên tâm rồi, hôm nào về SG ta hẹn hò dòm mặt nhau xong rồi (beer) luôn.

Hôm nọ bạn SonTT vào quây quần với anh em 1 buổi vui lắm cơ, cả hội thi nhau nói xấu các bạn vắng mặt đến sùi bọt mép, mỏi tay (vì chém gió) ê hết cả mông khi đó bạn SonTT mới cho sờ vào M8 :D xong cho từng bạn mượn dí mào mặt nhau chụp tanh tách vui lắm (nhưng chửa thấy ảnh đâu :shrug:)

Cả nhà ơi, tối mai immi sẽ đến SG với cả chị Tũn.
Mọi người cứ thoải mái bàn chỗ ăn đi nhé, chị LE và em quyết rồi :D

Thời gian: Ăn tối lúc 20h :D
Địa điểm: Quán Vợ Thằng Đậu
46/104 Võ Văn Tần, P.6, Q.3, TP. Hồ Chí Minh
(hẻm 50 văn hóa 2, giữa Trần Quốc Thảo - Trương Định, đầu hẻm có bán Hủ Tiếu - đối diện quán cafe MTV)

Thành phần đã confirm: Chị LE, em Cua, chị NATO (NATO confirm với chị Immi).

Thông báo này thay lời mời (beer)

Kính báo

Em cua

LinhEvil
30-10-2008, 16:49
Nhà em confirm 2 mống rồi

Các bạn cứ bàn tán trao đổi thỏa thuận đi nhé, em cới Cua quyết 8h ở đấy rồi.

vntuyen
31-10-2008, 11:12
8g trễ quá, ngồi tí buồn ngủ hoặc bị gọi về. Với lại 4g30 tan sở thì biết làm gì đến 8g? Về nhà thì chỉ sớm mai mới được mặc lại quần dài. Tiếc! :(

victor
31-10-2008, 11:17
tối nay vẫn còn ở Rạch Giá, chán vãi!
Sao không off vào tối thứ 7 các bác nhễ???

alias.noodles
31-10-2008, 19:43
Ta đi thôi nhỉ? Hôm nay ăn theo em Linh và em Cua :))

7h28 PM còn thấy bạn NATO vào kiểm tra CLB Sài Gòn ;)

come back
01-11-2008, 10:12
Em đang nằm ở Sa Đéc không ọp ẹp gì được dzồi.

LinhEvil
01-11-2008, 10:35
Hôm qua tao nhã lắm ạ

Bọn em ăn hết 3 con gà, vô số rau

sau đó Audiophile nghe nhạc ru rương...và thì thầm thì thầm rì rào...

Nhìn chung có dìm hàng em Cua. Nói xấu em Zim. Nhắc đến hồng bì của em Susu. Tranh thủ kể xấu các lãnh đạo. Có bàn về Windy và đôi chút về Ấy của Toét.

đại khái là tao nhã
=))

vntuyen
01-11-2008, 14:41
Toàn quần hồng nên tao nhã ru rương là chuẩn rồi :)

alias.noodles
04-11-2008, 08:21
Thông báo:

Xin thông báo cho tất cả các bạn thích nghe thông báo được biết là bạn Imim ở HN vào SG công tác đã được mấy hôm rồi nhưng vẫn chưa có buổi offline nào với đầy đủ thành phần nam, phụ lão, ấu của nhóm các bạn Phuot Sài Gòn. Để thắt chặt tình đoàn kết và chia sẻ kinh nghiệm "phọt phẹt" chúng mình sẽ tổ chức gặp mặt với bạn Imim vào buổi trưa Thứ 5 ngày 6/11/2008 tuần này.

Đề nghị các bác vào góp ý kiến chọn địa điểm offline với tiêu chí là trung tâm thành phố, chỗ ngồi thoáng mát, yên tĩnh, ngon bổ rẻ và ăn uống tại chỗ.

Thân mời tất cả các bạn Phuot hiện có mặt tại SG đến tham dự.

Trân trọng!

PS. Ngoài các bạn đã từng tham gia offline các lần trước (xin phép khỏi nhắc lại tên), rất mong được gặp mặt các bạn Ohlalababygirl và DuGiang (đã off hụt mấy lần rồi) bạn Whynot, các bạn vừa tham gia các chuyến TQ cùng các bạn Imim, Likemoon và CVN đến tham dự.

Thời gian và địa điểm sẽ chốt vào chiều mai nhé!

Dudi
04-11-2008, 10:18
Như lần trước, bác đưa ra vài cái để anh em bấm nút đê

KhuVuon
04-11-2008, 10:27
Thông báo:

PS. Ngoài các bạn đã từng tham gia offline các lần trước (xin phép khỏi nhắc lại tên), rất mong được gặp mặt các bạn Ohlalababygirl và DuGiang (đã off hụt mấy lần rồi) bạn Whynot, các bạn vừa tham gia các chuyến TQ cùng các bạn Imim, Likemoon và CVN đến tham dự.

Thời gian và địa điểm sẽ chốt vào chiều mai nhé!

DuGiang ơi, cho tớ Đu theo Cậu nhé ! Có gì hú phát hẩy.

nhocdenthui
04-11-2008, 10:38
Chả nhẽ lại Xưa và Nay nữa?

Chị LE có sáng kiến nào hông chị?

alias.noodles
04-11-2008, 10:47
Chả nhẽ lại Xưa và Nay nữa?

Chị LE có sáng kiến nào hông chị?

Hì hì bà con vào đóng góp ý kiến đi nào, tớ cũng thấy Xưa và Nay là ổn nhất nhưng không dám nêu ra đầu tiên sợ bạn vntuyen lại bảo là giành phần thuận lợi về mình :LL

Em Cua bao nhiêu cân đấy?
(nhớ trừ bì nhá :D)

vntuyen
04-11-2008, 11:09
Thuận lợi cự ly không ăn thua, vì tớ chạy ra đó cũng gần. Nhưng vì chỗ đó ngoài cái chỗ ngồi được được thì chả có cái éo gì xơi. (Chuyện bác Mỳ có cổ phần thì thôi không bàn nữa). Có cái quán cây gòn trên đường Nguyễn Văn Năm thì phải, gần Lê Thánh Tôn và Tôn Đức Thắng, hơi ồn tý nhưng đồ ăn được. Còn không thì ra luôn Tôn Đức Thắng, hoặc Vườn Cau vườn cà gì đó, hoặc Riêu Ca Chép số 3 thì phải, rộng rãi tha hồ nghiêng ngã ngớn....Nói chung tớ thấy nên cử em Cua đi khảo sát và chọn luôn. :)
Tớ thích nhất buổi trưa, giờ ngủ của tớ + giờ nhà nước, éo phải giờ của cái bạn có cái số hay gọi mình, he he.

come back
04-11-2008, 11:27
Mai 7h em đi thi bằng lái :D, xe cứ phóng bạt mạng các tỉnh quanh quanh SG mà chả giấy tờ, bằng lái gì cả nhiều khi cũng ái ngại với các anh hùng núp :))

Tầm trưa off iếc thoải mái, em là em hay ngũ nướng lắm nếu không phải đi làm, mai chắc sẽ không trể giờ như lần trước :T đăng kí một suốt nhé các bác :D

nhocdenthui
04-11-2008, 11:27
Em biết hết các quán đó rồi, không cần phải khảo sát nữa :D (khổ thân em, có 42kg, chưa trừ bì, mà chạy tới chạy lui nắng noi vất vả :LL )

Vườn Cau dẹp lâu lắm rồi vntuyen ơi.

Quán trên Nguyễn Văn Năm thì có quả xôi chiên + gà nướng hơi bị ngon nhưng quán hơi nhếch nhác (theo trí nhớ của em) :D

Quán 3A thì có thịt heo nướng kiểu nga ngon vật. Chỗ này có phòng riêng, cả có thể đặt thức ăn trước nữa.

Nhà mình vote đi.

1. Quán ở Nguyễn Văn Năm
2. 3A - Riêu Cá Chép

Em Cua vote 3A :D

nhocdenthui
04-11-2008, 11:29
Mai 7h em đi thi bằng lái :D, xe cứ phóng bạt mạng các tỉnh quanh quanh SG mà chả giấy tờ, bằng lái gì cả nhiều khi cũng ái ngại với các anh hùng núp :))

Tầm trưa off iếc thoải mái, em là em hay ngũ nướng lắm nếu không phải đi làm, mai chắc sẽ không trể giờ như lần trước :T đăng kí một suốt nhé các bác :D

Come back hơn 2 lần off hụt rồi nhá. Lý do ghê lắm cơ :T

Hy vọng lần này được gặp bác (beer)

CVN
04-11-2008, 11:29
Chán quá, không ngập lụt thì tuần này mình chạy vô đó công việc, ranh thủ kiếm được bữa rồi ;)

alias.noodles
04-11-2008, 11:31
Em biết hết các quán đó rồi, không cần phải khảo sát nữa :D (khổ thân em, có 42kg, chưa trừ bì, mà chạy tới chạy lui nắng noi vất vả :LL )

Vườn Cau dẹp lâu lắm rồi vntuyen ơi.

Quán trên Nguyễn Văn Năm thì có quả xôi chiên + gà nướng hơi bị ngon nhưng quán hơi nhếch nhác (theo trí nhớ của em) :D

Quán 3A thì có thịt heo nướng kiểu nga ngon vật. Chỗ này có phòng riêng, cả có thể đặt thức ăn trước nữa.

Nhà mình vote đi.

1. Quán ở Nguyễn Văn Năm
2. 3A - Riêu Cá Chép

Em Cua vote 3A :D

Có phải quán Nga không nhỉ? Tớ thấy quán Nga đường Tôn Đức Thắng (ngay ngã tư Lê Thánh Tôn - Tôn Đức Thắng) cũng được đấy :)

@ Comeback ơi: Đang chọn địa điểm cho ngày kia 6/11/2008 nhá :))

come back
04-11-2008, 11:33
Come back hơn 2 lần off hụt rồi nhá. Lý do ghê lắm cơ :T

Hy vọng lần này được gặp bác (beer)

Lý do muôn thủa của em : Ngũ quên, ngũ trể, ngũ và đã ngũ là ngũ say mê :D
Mấy quán ngoài SG em chả rành các bác chọn rồi em vác xác tới thôi.

nhocdenthui
04-11-2008, 11:37
Có phải quán Nga không nhỉ? Tớ thấy quán Nga đường Tôn Đức Thắng (ngay ngã tư Lê Thánh Tôn - Tôn Đức Thắng) cũng được đấy :)

@ Comeback ơi: Đang chọn địa điểm cho ngày kia 6/11/2008 nhá :))

Khồng khồng, không phải quán Nga (các anh khi nói Riêu Cá Chép toàn nghĩ đến Nga vì ở đấy các em tiếp thị beer, váy ngắn cực, áo cổ sâu cực cực :Dam :T)

Quán anh vntuyen vừa nói nằm trong hẻm 3A => vào sâu trong hẽm, tay trái có sân tennis, tay phải là quán. Quán này hình như thuộc địa phận của quân đội ;)

Nếu đi từ hướng Lê Duẩn thì chạy quá quán 1 tẹo là KS Legend :)

nhocdenthui
04-11-2008, 11:39
Chán quá, không ngập lụt thì tuần này mình chạy vô đó công việc, ranh thủ kiếm được bữa rồi ;)

Sân bay làm gì có ngập lụt nhỉ? :LL

Từ nhà bác cvn ra phố chắc đi thuyền được mà ;)

CVN
04-11-2008, 11:39
Sân bay làm gì có ngập lụt nhỉ?

Từ nha bác cvn ra phố chắc đi thuyền được mà ;)Ai cõng thằng cu nhà anh đến trường đây ;)

LinhEvil
04-11-2008, 11:48
Thì vote 3A...

Mà éo ai ọp uổi ưa???

nhocdenthui
04-11-2008, 11:52
Nhà imim sau 4h30 là rảnh.
Nhà tuyen xin quota đê.
Nhà Mỳ thì chuyển giao công nghện đón thằng ku đi.
Em cua thì để mom tự lo 1 tối.
Come back chẳc chả ngủ từ 7h tối nhờ?
Victor buổi tối có kịp về SG hông?
Dugiang và KhuVuon buổi chiều có phải về ăn cơm nhà không đới?

Nếu okie hết mình chuyển sang đêm để còn tiết mục sau ăn uống nữa kaka :D

victor
04-11-2008, 12:30
nếu trưa thứ 7 là tuyệt nhất vì chiều tối thứ 6 e mới về SG.
Hoặc tối thứ 7 - CN gì cũng được ...
... túm lại là em rãnh T7 - CN.

Khổ thân nhà em, cày cuốc mù mịt mà cứ khoái bia bọt với các bác! ^^

vntuyen
04-11-2008, 13:40
Đấy, chỉ đạo như tớ cấm có sai. Chưa giao nhiệm vụ xong mà em Cua còn hơn là khảo sát nữa đấy. Nếu đi quán 3A thì chịu khó chạy vô siêu thị Big C Tô Hiến Thành mua tép phô mai xông khói. Vì cái quán này cũng có cái món này nhưng lần nào ngồi đây cũng chửi vì cái món phô mai này. Chúng nó bán rất là phô, 1 đĩa 2-3 chục gì đấy mà lơ thơ vài sợi mỏng te, khua tay cái là hết, tức ếch chịu được. Còn lại thì mấy món khác OK. :)
Quán Nga thì hơi đắt, ngồi ngoài thì cũng xô bồ không kém mà ngồi trong phòng riêng thì phải vi phạm pháp luật mới được ngồi. Chả là muốn ngồi phòng riêng phải xơi Tê tê (Trút), hoặc tay gấu (nhớ lấy tay trái), rắn hay tệ lắm phải cua đinh thì mới có cửa còn không thì "Hết phòng , hết phòng". :gun
Ọp trưa hay phết, theo style của Hà nội đấy, bia bọt xong vẫn về vui vẻ đưa đón và chấm chấm. (beer)

alias.noodles
04-11-2008, 13:41
Chúng mình đi khách cho nên ý khách (Imim) như nào thì mình chiều thế thôi ạ, nhà em với bé Dudi thì giờ nào cũng được miễn báo trước để còn sắp xếp. Hôm nọ em LE và Cua chơi nhát 20h ngang như cua nên không ghé tham gia được :D

@ CVN: Tối đã cõng, sáng cũng vẫn phải cõng, vất vả quá nhỉ :LL

@ Em Cua: Riêu cá quán Nga có rau Thìa là xanh um tùm chứ không phải vì có các em phục vụ váy ngắn cực nhá ;) Thời buổi kinh tế thị trường mà cứ nói chuyện quota là sao, bạn vntuyen từng dọc ngang Đông Tây Âu Á chả nhẽ còn phải xin phép đi offline à X(:))

Túm lại là cả nhà tin tưởng vào em Cua, thế nhé :)

nhocdenthui
04-11-2008, 13:49
Mỗi bạn đi off với nhà imim đề nghị đóng 200k =)) =)) =))

CVN
04-11-2008, 13:52
Mỗi bạm đi off với nhà imim đề nghị đóng 200k =)) =)) =))Làm thế này thể nào cũng bị tay són tắc tè kia quy vào dạng kêu gọi donation, hế hế!

nhocdenthui
04-11-2008, 14:12
Làm thế này thể nào cũng bị tay són tắc tè kia quy vào dạng kêu gọi donation, hế hế!

Và lãnh tụ sẽ mắng mình là bất cứ con gì nếu lãnh tụ chợt nhớ ra, nhờ?! =))=))=))

LinhEvil
04-11-2008, 15:24
=))Từ bé đến giờ mình chưa nhìn thấy con lợn nào có càng hết á

Mà mỗi càng nó cầm 1 nắm tờ 200K :D

victor
04-11-2008, 16:07
=))Từ bé đến giờ mình chưa nhìn thấy con lợn nào có càng hết á

Mà mỗi càng nó cầm 1 nắm tờ 200K :D

=))=))=))

off cuối tuần nhé các bác, thế em mới đánh đu được ợ! :D

giochuong
04-11-2008, 16:46
Hehe, em bận không mon men ra chơi với các bác được nhưng em thấy có đôi chỗ cũng ngồi hay hay.
Kiểu như bia Đức ở HN thì có cái nhà hàng gì kế bên ks Caravell, còn ngồi thoáng mát, giá bình dân thì ra quán Ngã 3 Sông của Hồng Vân, ngay cái cầu bị lún trên Nguyễn Hữu Cảnh cũng ok.

vntuyen
04-11-2008, 21:14
Kế Caravell là Lion, giá khá chát. Ngã 3 sông cũng OK, ngồi nghe khăm khắm mùi bùn khi nước xuống. Không thì đổi xì tin đi, lê la vỉa hè sân bay, nhưng phải buổi tối mới ngồi được, buổi trưa thì kiếm chỗ nào mát mát cho nó lành. (beer)

LinhEvil
05-11-2008, 09:04
Trưa thì chắc em rút... hí hí...

Tối T6 đi đằng nào nhà imim cũng ở đến cuối tuần. Tối ta ăn xong còn sờ mó nhau tí chứ...

alias.noodles
05-11-2008, 09:18
Kính đề nghị các bạn vào tham gia ném đá đi ạ, trưa hay chiều, ngày mai hay ngày mốt ...

Em Cua tích cực sử dụng các đường dây ấm trong blacklist để vận động hành lang đi nhá nhớ tham khảo ý kiến bạn Imim rồi hãy chốt hạ tránh cảnh quân ta chén quân mình ;)

Có vẻ như cuối tuần là phương án tối ưu đấy Cua ơi :)

vntuyen
05-11-2008, 10:23
Kính đề nghị các bạn vào tham gia ném đá đi ạ, trưa hay chiều, ngày mai hay ngày mốt ...

Trưa, hôm nay, tiền trạm quán 3A TĐThắng 11h30. Đã có Zum & Tunbo + tớ đăng ký. Gọi Mỳ và Ruri không được. Em Cua có đu được không? Ai gần đây thì go nào....

vntuyen
05-11-2008, 10:29
Em Cua đã yêu cầu tớ cúp T6 để đi khách và nhờ tớ vận động mọi người. Nể tình em Cua + Em Vồ + ... nên tớ sẽ cúp T6. Mọi người thống nhất như thế nhé, chiều T6 càng sớm càng tốt sau 16h30 :)
(Bác Mỳ quota cả thúng, chả nhằm nhò gì, nhở?)

alias.noodles
05-11-2008, 10:40
Hic tớ không xài quota đâu (đã có 1 ông thứ trưởng đi đứt quanh vụ chạy quota rồi đới :()

Cứ nghe có nhậu nhẹt giao lưu gặp gỡ các bạn Phuot là tớ xông đến ngay chả thèm nể nang gì sất :D

Vậy ta chốt lại 16h30 Thứ 6 ngày 7/11/2008 tại 3A Tôn Đức Thắng phải không ạ?

Victor, Giochuong vui rồi nhé :)

Vẫn chưa thấy các bạn khác vào xác nhận nhỉ hay là còn đang mải theo dõi kết quả bầu cử ;)

victor
05-11-2008, 11:23
Chiều t6 về SG e phi thẳng đến 3A TĐT lun! (beer)

dugiang
05-11-2008, 11:32
Thứ 6 tui về BM rồi.
Trưa nay cũng ngồi 3A. Hay xếp Tuyên gọi tớ cái nhỉ. Tớ PM số đt cho bác nhé.
Nói trước là đừng sốc off-line nhá.

KhuVuon
05-11-2008, 13:24
Thứ 6 tui về BM rồi.
Trưa nay cũng ngồi 3A. Hay xếp Tuyên gọi tớ cái nhỉ. Tớ PM số đt cho bác nhé.
Nói trước là đừng sốc off-line nhá.

Ôi trời, vậy là không đi được á ? Đi BMT nhờ mang chút Cái nắng, cái gió, cái Đó xuống cho Mình nhé bạn.

ohlalababygirl
05-11-2008, 14:10
Eo ơi,em bận quá,không theo dõi topic thường xuyên,giờ đã nhảy tới trang năm mươi mấy,không nắm rõ được sự tình thế thái,em sắp thành người lạc hậu nhất thế gian,huhu

alias.noodles
05-11-2008, 14:23
Bạn vntuyen, Tun và Zum đi tiền trạm thế nào sao chưa thấy báo cáo nhỉ?

Hay vẫn còn đang phè phỡn, ngất ngây ở ngoài quán ?

nhocdenthui
05-11-2008, 16:21
Em vừa gọi nhà imim, nhà đấy ok chiều tối thứ 6 này, tại địa điểm đó (beer)

Riêng vụ tiền trạm em cua có đi nữa đó nghen. Hôm nay nói xấu nhiều người lắm lắm.

Đã gặp dugiang, đã nhìn Zoom cười tủm tỉm :D, sắp có member Phượt mới :D

Phần phè phỡn, ngất ngây đề nghị lãnh đạo vntuyen vào tường thuật chi tiết kaka :LL

dugiang
05-11-2008, 16:30
Hi hi... em Cua về làm việc chăm chỉ nhỉ.

CVN
05-11-2008, 16:34
Em cua những lúc say hay làm việc chăm chỉ thế à??? ;)

likemoon
05-11-2008, 20:16
Bữa ấy ...giờ ấy... em lại có việc mất rồi...cáo lỗi cả nhà và chị Imim nhé...:)

nhocdenthui
05-11-2008, 20:43
Bữa ấy ...giờ ấy... em lại có việc mất rồi...cáo lỗi cả nhà và chị Imim nhé...:)

Định chờ bạn likemoon ộp để tường thuật trực tiếp CTC :D

À, likemoon không đi thì các chiến hữu CTC có đi hông ta? (wait)

007
05-11-2008, 22:18
Định chờ bạn likemoon ộp để tường thuật trực tiếp CTC :D

À, likemoon không đi thì các chiến hữu CTC có đi hông ta? (wait)

Hi mọi người (BB), e là Đa tình công tử :D trong đợt CTC vừa rùi. Em chưa theo dõi kịp có vụ án gì đây. Ai đó brief sơ sơ 1 chút được k ạ?
thank kiu

tunbo
05-11-2008, 22:47
... Vậy ta chốt lại 16h30 Thứ 6 ngày 7/11/2008 tại 3A Tôn Đức Thắng phải không ạ?
...
Vẫn chưa thấy các bạn khác vào xác nhận nhỉ hay là còn đang mải theo dõi kết quả bầu cử ;)

Ô, thay đổi xoành xoạch nhể? Thế cuối cùng là thế nào?Đã cuối cùng chưa?
Thứ 6 em không đến được. Mới xếp lịch để dành thứ năm tự do xong, thì thấy dời sang thứ 6 :shrug::shrug:?

KhuVuon
05-11-2008, 23:01
Em vừa gọi nhà imim, nhà đấy ok chiều tối thứ 6 này, tại địa điểm đó (beer)

Riêng vụ tiền trạm em cua có đi nữa đó nghen. Hôm nay nói xấu nhiều người lắm lắm.

Đã gặp dugiang, đã nhìn Zoom cười tủm tỉm :D, sắp có member Phượt mới :D

Phần phè phỡn, ngất ngây đề nghị lãnh đạo vntuyen vào tường thuật chi tiết kaka :LL

Dugiang tự nhiên gọi mình bảo đi Buổi trưa. Đã lỡ là công chức sáng cắp Ô đi, chiều cắp ô về không đi buổi trưa được vì sợ bị đuổi.

Quán Hoa Sữa, đối diện với Quán 3A rất lạ. Luôn vắng khách khi 3A thì đông. Đã mấy lần vào 3A với khách hàng, nhìn thấy Hoa sữa vắng nên qua ngồi nói chuyện cho tiện thấy Quán này phục vụ tốt, thức ăn ngon đặc biệt có bán nhiều loại Rượu. Hình như giá đắt hơn chút thì phải.

Tiếc quá, không đi được với bạn DuGiang và gặp Cua Hiền ! (mà nói thật, chả biết là Cua gặp DuGiang Version 1.0, 1.1 hay 2.0 ?)

chauha
05-11-2008, 23:02
Hihi, thấy các bạn Xì Gòn vất vả về đường ăn uống quá cơ

nhocdenthui
05-11-2008, 23:05
Dugiang tự nhiên gọi mình bảo đi Buổi trưa. Đã lỡ là công chức sáng cắp Ô đi, chiều cắp ô về nhưng không đi buổi trưa được.

Tiếc quá, không đi được với bạn DuGiang và gặp Cua Hiền !

Thế chiều tối thứ 6 ở 3A nhé bạn KhuVuon :D

Mình sẽ call nhắc nhở bạn :LL

KhuVuon
05-11-2008, 23:11
Thế chiều tối thứ 6 ở 3A nhé bạn KhuVuon :D

Mình sẽ call nhắc nhở bạn :LL

Bạn Cua gặp DuGiang Version 1.0, 1.1 hay 2.0 ?
Bạn gặp mình phiên bản nào ? Có số chưa để mình PM cho .

nhocdenthui
05-11-2008, 23:21
Bạn Cua gặp DuGiang Version 1.0, 1.1 hay 2.0 ?
Bạn gặp mình phiên bản nào ? Có số chưa để mình PM cho .

Hehehe, bạn đã tự khai cán bộ ở đống rơm rồi nhá :D

Phượt không cho phép nhiều người dùng cùng 1 nick đâu á :T:T

Nếu KhuVuon chỉ có 1 phiên bản thì mình đã có số. Số lấy từ hồi còn ở 41 ý :D

KhuVuon
05-11-2008, 23:32
Hehehe, bạn đã tự khai cán bộ ở đống rơm rồi nhá :D

Phượt không cho phép nhiều người dùng cùng 1 nick đâu á :T:T

Nếu KhuVuon chỉ có 1 phiên bản thì mình đã có số. Số lấy từ hồi còn ở 41 ý :D

Mình luôn có một phiên bản Ảo và một Thật. Vậy là DuGiang khai báo đồng chí trong đống rơm rồi.

Biết nhau thế là tốt rồi, mấy lần Dugiang đề nghị gặp Cua nhưng bận quá.

Thứ 6, không sure lắm nhưng có thể ra Muộn nếu thu xếp được cái Hẹn khác sớm hơn. (Cả tuần này đi nhậu với khác hàng vì Chút Doanh số còm)

Dudi
06-11-2008, 10:48
Mai em ở Phan Thiết gồi, mấy hôm mới dzìa, nên không ọp được.

Sozi bác Imim nhé.

Dù sao em cũng đã chào bác bằng cách viết riêng một bài gồi :D

vntuyen
06-11-2008, 10:57
Công nhận bia buổi trưa khoái ghê, tới chiều thành mới nguyên.
T6 này tớ có lớp, có đám cưới, có đám về hưu, có....chắc phải chạy sô nhưng sure là đến ọp bạn imim :)
Nghe khuvuon nói Hoa Sữa cũng hấp dẫn nhưng thôi, để chốt lại chứ không lan man tan hàng hết. Chốt lại:

Thời gian: 17h00
Địa điểm: 3A Tôn Đức Thắng, gần bến Bạch Đằng, Legend.

Em Cua xem có nên ngồi phòng riêng hay không? có gì gọi Dugiang thêm thông tin nhé.

alias.noodles
06-11-2008, 10:57
Bé Dudi lại lên đường rồi, em đang sa lầy, bùn dính chặt quá không nhấc chân lên để đi cùng bé được :(

Chúc bé thượng lộ bình an, ăn chơi vui vẻ với cung đường duyên hải đầy nắng và gió!

Phan Thiết có con dông bé bé nướng lên uống bia ngon lắm (NT) (beer)

hc22b
07-11-2008, 10:10
Hi Các bạn,

Hôm nay mình mới online, Anh CVN giới thiệu nên mình mới biết CLB này, thế chiều nay định off ở 3A Tôn Đức Thắng à? Mình cũng muốn làm quen với các bạn, nhưng 17g thì trễ quá, chiều nay mình lại có việc. Hẹn các bạn một dịp khác vậy.

alias.noodles
07-11-2008, 10:16
Hi Các bạn,

Hôm nay mình mới online, Anh CVN giới thiệu nên mình mới biết CLB này, thế chiều nay định off ở 3A Tôn Đức Thắng à?

Chào bạn Hộ Chiếu 22 Bản (hc22b) :))

Chả có Câu Nạc Bộ nào đâu bạn ạ mà chỉ đơn giản là những buổi offline của các thành viên diễn đàn Phuot hiện đang sinh sống và làm việc tại TP.HCM thôi, nhà Phượt hình như không có chủ trương phân chia hội nhóm, vùng miền hay theo giới tính ...:)

17h chiều nay tại 3A Tôn Đức Thắng nhé!
Rất hân hạnh được gặp gỡ và ném đá :D

PS. Em Cua cứ chiếu black list mà alô triệu tập cho nó nhanh nhỉ ;)

hc22b
07-11-2008, 10:31
Chào bạn Hộ Chiếu 22 Bản (hc22b) :))

Chả có Câu Nạc Bộ nào đâu bạn ạ mà chỉ đơn giản là những buổi offline của các thành viên diễn đàn Phuot hiện đang sinh sống và làm việc tại TP.HCM thôi, nhà Phượt hình như không có chủ trương phân chia hội nhóm, vùng miền hay theo giới tính ...:)

17h chiều nay tại 3A Tôn Đức Thắng nhé!
Rất hân hạnh được gặp gỡ và ném đá :D

PS. Em Cua cứ chiếu black list mà alô triệu tập cho nó nhanh nhỉ ;)

hi, cái tên "Hộ chiếu 22 bản" này coi bộ cũng hay đấy. Thanks nhé!

Hẹn gặp mọi người vào một dịp khác, không biết nhóm CTC SG của mình có ai tham gia được kg nhỉ?

nhocdenthui
07-11-2008, 12:16
Đến thời điểm này đã có những đồng chí sau confirm (beer)

1. Imim
2. Mỳ
3. vntuyen
4. L.E
5. Lambro
6. Victor
7. Cua
8. saigonzoomtoday
9. Comeback
10. KhuVuon

Em book chỗ ở 3A luôn nha cả nhà. Book phòng riêng để dễ đàm đạo (beer)

Thiếu bé ruri thiệt là buồn :((

Báo cáo hết

KhuVuon
07-11-2008, 12:39

1. Imim
2. Mỳ
3. vntuyen
4. L.E
5. Lambro
6. Victor
7. Cua
8. saigonzoomtoday
9. Comeback
10. KhuVuon
và tất nhiên là cả chị imim :D
Em book chỗ ở 3A luôn nha cả nhà. Book phòng riêng để dễ đàm đạo (beer)
Thiếu bé ruri thiệt là buồn :((
Báo cáo hết

Mới nghe giọng của em Cua nói qua điện thoại, tý rớt cái Muỗng.
Thế mới hiểu, sao Đồng chí-Đồng bọn già Nhà mình Mê đến thế.

Mà có được uống Bia và Hút thuốc không vậy ? Rất hy vọng mấy đồng chí khách hàng cho về sớm để đua qua 3A.

come back
07-11-2008, 13:19
Em đi ra ngoài tí rồi lượn lên đó ngay. Còn về hút thuốc gắng tí vậy, hút thuốc lá có hại cho sức khỏe :D

LinhEvil
07-11-2008, 13:36
Cua tối nay uống bia với cua rang me hả?

Cẩn thận không các anh rớt hết muỗng hen

alias.noodles
07-11-2008, 13:50
Em Cua chu đáo quá!

Em gọi các bạn Likemoon và nhờ chuyển lời mời các bạn CTC!
Còn TTS Vô Fa Tốc chưa thấy đâu?
Saigonzoom và Giohoang ở cùng một địa chỉ đấy!
Giochuong thì anh không có "công tắc num bơ" ;)
Bạn vntuyen có số của bạn Kua (c)
Anh sẽ rủ bạn Den và xxhuy :)

Còn ai nữa không nhỉ :GL:F

PS. LE còn cigar mang cho anh xin mấy điếu, thèm quá. Chiều nay anh sẽ đeo yếm dãi để khỏi dây dưa rơi rớt :D

LinhEvil
07-11-2008, 14:02
Chiều em đi làm về luôn nên chắc ko kịp qua nhà lấy cigar rồi

Hay để em mua Cigar Cafe Cream đãi các bác???

Mới nhắn MOvadoxx ko hiểu có đi đc ko. Rủ đông quá sợ 1 con cua rang me không đủ....

Quat
07-11-2008, 14:37
:D

Kua lái MBBG á ???? sao bỏ HN lại chơi với CHM thế ???

dugiang
07-11-2008, 14:38
Mai bị điều đi bắt cá ở Tây Ninh nên hoãn vụ BMT tới tuần sau.
Dugiang version 0.0 và version 1.0 sẽ tham gia chào các cô chú nhà phượt.

nhocdenthui
07-11-2008, 14:45
Em Cua chu đáo quá!

Em gọi các bạn Likemoon và nhờ chuyển lời mời các bạn CTC!
Còn TTS Vô Fa Tốc chưa thấy đâu?
Saigonzoom và Giohoang ở cùng một địa chỉ đấy!
Giochuong thì anh không có "công tắc num bơ" ;)
Anh sẽ rủ bạn Den và xxhuy :)

Còn ai nữa không nhỉ :GL:F

PS. LE còn cigar mang cho anh xin mấy điếu, thèm quá. Chiều nay anh sẽ đeo yếm dãi để khỏi dây dưa rơi rớt :D

Anh Vô Fa Tốc giờ này chắc đang ở Sing ăn cháo Ếch rồi chị Vìu ơi :LL
Đùa, trưa nay call anh ý, anh ý bảo sang kia mua phụ tùng xe :D

saigonzoomtoday tối nay sẽ đi ăn cưới nên sẽ vất vả chạy show (c)

Giochuong để em tìm thử contact.

Bạn likemoon em chưa call được, chắc túi xách treo đâu đó rồi :LL

Báo cáo hết.

KhuVuon
07-11-2008, 14:51
Mai bị điều đi bắt cá ở Tây Ninh nên hoãn vụ BMT tới tuần sau.
Dugiang version 0.0 và version 1.0 sẽ tham gia chào các cô chú nhà phượt.

Kỳ vậy DuGiang? Vậy tui thì sao đây ?

nhocdenthui
07-11-2008, 14:53

Sao là sao? :Dam

Chả sao cả. Cứ ra uống beer hút xì gà ăn cua rang me chứ sao :LL

vntuyen
07-11-2008, 14:57

Mình không có số của Kua, nhưng Chuối có. Vừa nãy có khai số của em Cua cho Chuối. Hay Cua gọi Chuối rủ Kua đi nhé, anh đang bận tí. :)

dugiang
07-11-2008, 15:26
Thì đi với tui chứ sao=))

KhuVuon
07-11-2008, 15:44
Thì đi với tui chứ sao=))

Đang đàm phán với hội kia chuyển địa điểm qua 3A.

Ghé thăm các bạn SG Club, ra mắt cho tiện. Trong danh sách, Ít nhất có 3 đồng chí biết nhau ở ngoài.

Bạn già uống vừa vừa thôi, để tôi còn Bia uống nữa nhé ! Dẫn HL đi không ?

KhuVuon
07-11-2008, 15:48
Sao là sao? :Dam

Chả sao cả. Cứ ra uống beer hút xì gà ăn cua rang me chứ sao :LL

Mình không thích Cua lắm :gun

Bia và Xì Gà thì ổn rồi. Nói chung, uống bia hay nói nhiều và hay khai báo lung tung. (NT)

xxhuy
07-11-2008, 17:33
đi thôi nhỉ

hc22b
07-11-2008, 17:38

1. Imim
2. Mỳ
3. vntuyen
4. L.E
5. Lambro
6. Victor
7. Cua
8. saigonzoomtoday
9. Comeback
10. KhuVuon

Báo cáo hết

A ha, có Bác Saigonzoomtoday nữa à? Chắc nick này chỉ có mình Bác này có thôi! Bác đi Châu Âu về rồi hử? Đọc ké nhật ký Châu Âu của Bác cũng hay ghê.

alias.noodles
07-11-2008, 19:36
Cập nhật tình hình ọp ẹp lúc 18h30

Đã có mặt: Imim, Mì, Cua, Vntuyen, Comeback, xxhuy, LinhEvil, Giochuong

Đã có mặt trong bán kính 50m nhưng chưa gặp: KhuVuon
Đang trên đường đến: DuGiang, Saigonzoom, Lambro
Dập dòm: Tun Bo, Den
Không liên lạc được: Likemoon, nopass

Tớ có công việc gấp phải rời bàn sớm trong lòng vô cùng nuối tiếc :(

Chốt hạ: Bạn Imim rất là dễ thương :">
Dự báo: Em Cua mặc váy trắng, dài và lòe xòe ---> khối thằng rơi đũa, vều môi tối nay :))

Chúc cả nhà vui vẻ (beer)

baxu
07-11-2008, 19:42
Tớ có công việc gấp phải rời bàn sớm trong lòng vô cùng nuối tiếc :(

Chốt hạ: Bạn Imim rất là dễ thương :">
Dự báo: Em Cua mặc váy trắng, dài và lòe xòe ---> khối thằng rơi đũa, vều môi tối nay :))

@ bạn Mì: bạn bỏ lỡ cơ hội nghe bạn imim hát I saw you walking in the rain ... rồi.

Nếu bạn được nghe, dù chỉ 1 lần trong đời, bạn sẽ không thể quên. Lúc đó thì em Cua có váy trắng, váy đen hay không váy đi chăng nữa, với bạn, cũng sẽ chỉ là zero. Mình thề (NT)

alias.noodles
07-11-2008, 19:48
@ bạn Mì: bạn bỏ lỡ cơ hội nghe bạn imim hát I saw you walking in the rain ... rồi.

Nếu bạn được nghe, dù chỉ 1 lần trong đời, bạn sẽ không thể quên. Lúc đó thì em Cua có váy trắng, váy đen hay không váy đi chăng nữa, với bạn, cũng sẽ chỉ là zero. Mình thề (NT)

Ah ra vậy à?

Tớ không nghĩ thế, có thể là lỡ mà cũng có thể là tớ cố tình để dành cho một dịp khác thì sao, gian lắm đới :D

Tưởng tượng cái cảnh đang phê nghe nàng hót "I saw you walking in the rain" mà xung quanh có các bạn LE, cua, xxhuy, comeback ... đang đồng ca bài "We saw you ..." thì chả hay tẹo nào :))

Ta chưa lên thì Fanxipan vẫn còn nguyên đấy mà bạn baxu ;)

Tớ tin bạn Baxu, không thề nhưng luôn tin thế :)

likemoon
07-11-2008, 21:56
Sozy...hôm nay em đi SN, lại để quên điện thoại ở nhà về mới thấy cuộc gọi nhỡ...hik...

LinhEvil
08-11-2008, 08:21
Bạn Mỳ lỡ vụ múa bụng rồi. Tiếc cho bác

KhuVuon
08-11-2008, 08:33
Rất vui gặp các Bạn hôm qua.
Mình thuộc trường phái ham Nhậu nên mong được Off (có nhậu) với các bạn.
Hội TN cảm ơn Mr. vnTuyen đã qua chào bàn và cho mượn Cua 10 phút, mượn DuGiang gần 1 tiếng.

Trong khi Mọi người đi Múa Bụng, Vừa ngồi uống bia, vừa nghĩ Hình ảnh Cua và DuGiang múa Bụng càng thêm Khát. Kết quả là uống hết 2 Két KEN/3,5 đồng Bọn đến 11:30PM.

Saigonesekid
08-11-2008, 10:47
Hi mình là thành viên mới, có ai rảnh thì ghé thăm trang skyscrapercity, có forum về Việt Nam: http://www.skyscrapercity.com/forumdisplay.php?s=&forumid=588 rất hấp dẫn.

vntuyen
08-11-2008, 12:06
@Khuvuon: không có gì, mong bạn vào chơi và viết bài góp vui với mọi người.

Đừng đưa link như thế nhóc SG. Chào hỏi xong xuôi, nếu có link hay ho cũng phải giới thiệu cái link đó cái đã, nhé.

xxhuy
08-11-2008, 16:20
có hình và video quả múa bụng rất là pheeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

SonTT
08-11-2008, 17:00
Có cụ nào rảnh tuần sau cà phê nói phét tiếp không ạ :))

nhocdenthui
08-11-2008, 22:33
có hình và video quả múa bụng rất là pheeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

Zời ơi, lúc bạn xxx (huy) về màn out có đến 3 em múa. Phê vật :D ;)

nhocdenthui
08-11-2008, 22:34
Có cụ nào rảnh tuần sau cà phê nói phét tiếp không ạ :))

Lãnh tụ mang cả M8 tiếp nhá. Mang cả quyển hướng dẫn sử dụng để em cua load ảnh ra :LL

Mà ngày nào lãnh tụ ới :D

vntuyen
09-11-2008, 10:59
Zời ơi, lúc bạn xxx (huy) về màn out có đến 3 em múa. Phê vật :D ;)

3 em đó là Linh vồ + Cua + bé Dugiang =)) Vừa múa vừa vật cho phê thì thôi :LL

imim
09-11-2008, 21:31
Dạ, tình hình là em đi tránh lụt Hà Lội cả tuần nay ở tận vùng sâu vùng xa SG, quyết chí tu tâm học hành chóng thành tài xây dựng đất nước nên hôm nay em mới lò dò lên net thăm Phượt được. Thấy các bạn SG phượt bàn tán offline, em tiếc là mình ko có dịp ném đá phát nào =)) Được offline với các bác vui ghê. Thanks all.

Em cũng chốt hạ quả shock offline mấy phát hiện nhảm nhí:
- Nhậu ở SG ... mát lắm. Các bạn í té ra cũng uống bia nhé.

- Em tên Cua nhưng mình ve vóc hạc, nhiệt tình chu đáo. Thấy đồn là kết hợp với bạn Chitto sẽ được 1 cặp đào thế hết xảy (năm nay ngập lụt thế này, đào Nhật Tân chắc lại mất mùa, chẹp).

- Hạt của bạn Mỳ Í í, bạn baxu ạ, lạ lắm cơ, ngon ngon là. Ko chỉ gái, mà cả zai cũng thích, xốn xang hết cả, tí có đổ máu. Mà hạt của bạn Mỳ lại đặc biệt hạp khi sử dụng kèm xem lắc bụng. Bạn í cũng có râu nhé, nhưng vì cổ không đeo M8, nên râu mọc khác kiểu của bác Sontt, khó tả lắm, thật đấy. Rất tiếc bạn đã ra về trước khi baxu gửi tin nhắn cho bác (tất nhiên là qua em, nhưng mấy cái mật mã í, em hiểu hết;))

- Bạn vntuyen thì mặc nguyên cả quần đến off, thấy bảo thắt lưng của bạn í hiện đại cực, có cài chương trình do Maicờrôsốp thiết kế riêng, cứ đến 10h là tự động buông quần tạch 1 cái, tụt luôn, dù bạn đang ở đâu, dù bạn đang làm gì, ko cần phải niệm "Vừng ơi..." (mà có khi niệm từ xa mình chả rõ). Nhưng bạn í bí hiểm, 9h30 đã rút quân, mọi người ko ai đc tận mắt chứng kiến vụ công nghệ cao ấy (hình như mới sắm sau vụ đc chia 1.000 tỷ)(NT).

- Bạn Dugiang thì... thì (c) Hồn nhiên, dễ gần, chắc hát cũng hay như Siu Black. Lần tới lại (beer) chị nhá.

- Bạn saigonzooms thì cười duyên như tài tử xi nê ấy, mặc dù hay bị em Cua dìm hàng. Bạn ấy ít nói (i như mình =))), nhưng tay to, vừa đi xe máy vừa vỗ xe bành bạch, vui lắm í. Còn bạn victor, tuổi nhỏ người to, hay chơi với khỉ nên cũng rất dễ thương. Bạn này kết hợp với Cua và bạn xxhuy thì thành bộ ba 2 zai 1 gái, 2 to 1 nhỏ, 3 lẻo miệng, tán chuyện tung hứng ra trò. Bạn này đặc biệt kết vụ múa bụng (mà suy cho cùng, coi người ta hướng tới chân thiện mỹ, ai mà không thích cho được). Còn bạn come_back xin hẹn lần tới come back mình mới phát biểu được ;)

- Nhà LinhEvil với Lambro thì ai cũng biết rồi, em chả dám kháo chuyện nữa (beer)

- Bác Dudi với Likemoon: có gặp đâu mà biết :T. Hê hê, nói vậy thôi, còn nhiều dịp mà.

Tuần tới 2 cán bộ Mỳ và vntuyen ra, lại off Hà Nội nhỉ? Nhớ cái hạt đấy, hạt đấy, bạn Mỳ nhá (NT)

baxu
09-11-2008, 21:40
- Em tên Cua nhưng mình ve vóc hạc, nhiệt tình chu đáo. Thấy đồn là kết hợp với bạn Chitto sẽ được 1 cặp đào thế hết xảy (năm nay ngập lụt thế này, đào Nhật Tân chắc lại mất mùa, chẹp).

Nghe lãng mạn gai người :)).
Nhưng sao mình tưởng bác Chit vẫn đi xiên việt với em Thích Du;
còn em Cua thì thích nguyen, nguyen lại thích banmai (NT)

- Hạt của bạn Mỳ Í í, bạn baxu ạ, lạ lắm cơ, ngon ngon là. Ko chỉ gái, mà cả zai cũng thích, xốn xang hết cả, tí có đổ máu. Mà hạt của bạn Mỳ lại đặc biệt hạp khi sử dụng kèm xem lắc bụng. Bạn í cũng có râu nhé, nhưng vì cổ không đeo M8, nên râu mọc khác kiểu của bác Sontt, khó tả lắm, thật đấy. Rất tiếc bạn đã ra về trước khi baxu gửi tin nhắn cho bác (tất nhiên là qua em, nhưng mấy cái mật mã í, em hiểu hết;))

Èo, bạn imim đúng là có tố chất lãnh đạo, chẳng gì qua nổi mắt bạn ;)

imim
09-11-2008, 21:44
Nghe lãng mạn gai người :)).
Nhưng sao mình tưởng bác Chit vẫn đi xiên việt với em Thích Du;
còn em Cua thì thích nguyen, nguyen lại thích banmai (NT)

Èo, bạn imim đúng là có tố chất lãnh đạo, chẳng gì qua nổi mắt bạn ;)

Banmai lại thích.... Cái này bạn phải hỏi bạn Mỳ, thật tình thì mọi việc nó phức tạp lắm í, não mình phân tích ko nổi (NT)

likemoon
09-11-2008, 22:15
=)) may quá...em không đi off ...chứ không lại lọt vào tầm ngắm của chị imim...:)) chắc còn nhiều cơ hội chị vào Sài Gềnh nhỉ...lần sau vào đi đâu lại PM cho em nhé ;)

alias.noodles
09-11-2008, 22:27
Đấy đấy offline có thêm bạn Imim, Du Giang và KhuVuon và bạn Baxu thì ném đá từ hải ngoại là câu chuyện lại càng rắc rối, còn phức tạp và khó hiểu hơn cả đầu tư đa cấp nữa (may ra chỉ có tác giả imim có chuyên môn tài chính là có thể giải đáp được thôi :LL

Tìm mãi không ra cái bài "ai thích ai" ;)

Giờ lại thêm một số giả thiết nữa:

Cua + Chitto = Đào thế (c)
Chitto với Thich Du Lich :)
C ---> Nguyen ---> Banmai :kuli
xxhuy + Cua + Victor = (kiss)

Cháy RAM rồi không phân tích nổi nữa :D

nhocdenthui
09-11-2008, 22:36
Công nghệ siêu phân luồng cũng hoàn toàn treo máy :((

nguyen
09-11-2008, 23:04
Đấy đấy offline có thêm bạn Imim, Du Giang và KhuVuon và bạn Baxu thì ném đá từ hải ngoại là câu chuyện lại càng rắc rối, còn phức tạp và khó hiểu hơn cả đầu tư đa cấp nữa (may ra chỉ có tác giả imim có chuyên môn tài chính là có thể giải đáp được thôi :LL

Tìm mãi không ra cái bài "ai thích ai" ;)

Giờ lại thêm một số giả thiết nữa:

Cua + Chitto = Đào thế (c)
Chitto với Thich Du Lich :)
C ---> Nguyen ---> Banmai :kuli
xxhuy + Cua + Victor = (kiss)

Cháy RAM rồi không phân tích nổi nữa :D

các bác SG nói qua nói lại em chả hiểu gì đâu ( nhứt là cái gì phức tạp) ... tóm lại e chỉ thích (nhìn) cái quần ali-ba-ba của con Cua bạn em ... thế thồi :)

Zdreamer
10-11-2008, 00:02
Hôm qua tao nhã lắm ạ

Bọn em ăn hết 3 con gà, vô số rau

sau đó Audiophile nghe nhạc ru rương...và thì thầm thì thầm rì rào...

Nhìn chung có dìm hàng em Cua. Nói xấu em Zim. Nhắc đến hồng bì của em Susu. Tranh thủ kể xấu các lãnh đạo. Có bàn về Windy và đôi chút về Ấy của Toét.

đại khái là tao nhã
=))

hơ hơ, ở đâu và lúc nào cũng có vụ nói xấu mình là dư lào? tuy là mạng số mình là có số tai tiếng thật, nhưng thực sự mình cũng tò mò ghê lắm, không hiểu nói xấu cái gì, khiếp, chết vì tò mò à cơ:LL

Mì í với bạn tuyen tuần sau ra à? thế thì lại phải uống rịu thôi, nhờ!

NATO
10-11-2008, 08:37
các bác SG nói qua nói lại em chả hiểu gì đâu ( nhứt là cái gì phức tạp) ... tóm lại e chỉ thích (nhìn) cái quần ali-ba-ba của con Cua bạn em ... thế thồi :)

Công nhận cái quần Alibaba đấy lợi hại, mỗi lần khoe nó phải đưa cái phao câu ra trước, Cua nhỉ ?=))

vntuyen
10-11-2008, 09:21
Mì í với bạn tuyen tuần sau ra à? thế thì lại phải uống rịu thôi, nhờ!

Nói nhớ giữ lời, nhá nhá :D

xxhuy
10-11-2008, 10:34
up ảnh múa bụng lên đây có sao không nhỉ hay private nhỉ em Cua đen gầy trông rất là sexy

Quat
10-11-2008, 13:52
Nói nhớ giữ lời, nhá nhá :D

ơ thế thứ 2 mình vào thì 2 bạn lại ra à . Chán đời :(:(:(

ohlalababygirl
10-11-2008, 14:56
Nhà mình có ọp ẹp gì không ạ.Lần này là chắc như đinh em sẽ ra cùng các Bác ạ.
Mãi đến giờ vẫn chưa nhìn được dung nhan các Bác,em nôn nao xôn xao quá,hihi
Mà không biết cuối năm các Bác có kế họach hòanh tà tráng nào không ạ,hihi
;)

xxhuy
10-11-2008, 15:01
thôi em, ở nhà cho lành, đi off làm gì. Đi thì đi, kô đi thì thôi có chết chóc gì đâu mà vào đây khóc than

nhocdenthui
10-11-2008, 15:14
Nhà mình có ọp ẹp gì không ạ.Lần này là chắc như đinh em sẽ ra cùng các Bác ạ.
Mãi đến giờ vẫn chưa nhìn được dung nhan các Bác,em nôn nao xôn xao quá,hihi
Mà không biết cuối năm các Bác có kế họach hòanh tà tráng nào không ạ,hihi
;)

Bạn xxhuy nói phải đấy.
Bạn ohlala lần này là lần mấy hụt off rồi nhỉ?

Từ giờ đến cuối năm còn nhiều lần off, lần nào cũng hoành như lần nào. Cơ mà SG thì mưa gió thất thường hí hí

ohlalababygirl
10-11-2008, 15:15
thôi em, ở nhà cho lành, đi off làm gì. Đi thì đi, kô đi thì thôi có chết chóc gì đâu mà vào đây khóc than

Em có khóc than hồi nào đâu ạ.
Em nghĩ ở nhà không lành đâu ạ,vì cái chân nó táy máy,thì cái lòng nó không yên,hihi:D

danngoc
10-11-2008, 20:49
Các bác có off lại cho em tham gia mí

vntuyen
10-11-2008, 21:34
Phát hiện Quạt xóa Quạt vì spam.
Tớ đang ở Hà nội, khô ráo, nhưng vẫn vào CLB Sài gòn.
Hồi sáng tớ nói với Quạt là dangoc, sửa lại là danngoc. :)
Nếu có off thì tuần sau nhé, vì off tuần này tớ vẫn còn ở HN, mà lại đang muốn gặp danngoc hỏi cái vụ Japan tí. :)
Bác Mỳ ra tới chưa đấy????

nhocdenthui
10-11-2008, 21:49
Anh Mỳ đã vượt hàng nghìn cây số chỉ để nhìn nốt ruồi trên môi của mỹ nhân =))

ohlalababygirl
10-11-2008, 22:17
Nếu có off thì tuần sau nhé, vì off tuần này tớ vẫn còn ở HN, mà lại đang muốn gặp danngoc hỏi cái vụ Japan tí. :)

Hoan hô tuần sau óp.
Chuyện là em có tí kinh nghiệm về Japan,Bác có cần ít thông tin gì thì em luôn sẵn sàng trong khả năng có thể;)

alias.noodles
10-11-2008, 22:46

Đừng có đánh trống lảng sang Japan như thế ;)

Gãy vụ 1000 tỷ rồi bây giờ ra HN vì cái vụ này phải không?

http://vietnamnet.vn/chinhtri/2008/11/812873/

"100 tỷ đồng sẽ được giao cho EVN thực hiện dự án đầu tư của Nhà nước nhằm cung cấp đường truyền tải điện cho các thôn bản thuộc 5 tỉnh Tây Nguyên, giảm 57 tỷ đồng so với dự kiến"

100 cũng là nhiều lắm rồi :D

Ai thích đi Tây Nguyên nào =))

alias.noodles
10-11-2008, 22:51
Anh Mỳ đã vượt hàng nghìn cây số chỉ để nhìn nốt ruồi trên môi của mỹ nhân =))

Anh Mì vẫn đang bơi trong đống giấy ở SG :(

Nhân nói chuyện ọp ẹp bạn nào có hứng thú tham gia các lần sau thì vui lòng để lại "công tắc nâm bờ", nếu ngại công khai thì có thể PM cho em Cua tổng thư ký phong trào ăn nhậu của các bạn SG hoặc bạn vntuyen lãnh đạo của nhóm lãnh đạo :D rồi 2 bạn sẽ phổ biến cho tất cả mọi người sau cũng được!

Thèm (beer)

vntuyen
10-11-2008, 23:02
Giao việc khéo thế?
Vụ tranh đấu 1002 không phải của tớ, tớ chỉ tham gia sử dụng thôi :)
À mà nói nhé, 1002 là cái gì chứ, những mấy chục ngàn con người ngày đêm làm lụng vất vả chứ phải đâu là.....:))

come back
10-11-2008, 23:06
Bác Vntuyen ra Hà Lội chỉ nằm hotel online thế thôi ah ? :D

nhocdenthui
10-11-2008, 23:19
Làm sao mà ra đường được cơ chứ hmmm
10h là cái kia nó tự động mở khóa mà :LL :LL :LL =))

vntuyen
11-11-2008, 00:59
Cua thức khuya quá, ngủ đi em, mai còn lấy sức...sức sức

LinhEvil
11-11-2008, 08:54
Hoan hô tuần sau óp.
Chuyện là em có tí kinh nghiệm về Japan,Bác có cần ít thông tin gì thì em luôn sẵn sàng trong khả năng có thể;)

Thôi em ơi khi nào off thì em đến uỵch 1 phát cho xong. Nghe hẹn hò dập dòm của em nhiều mọi người đứt đây thần kinh hụt rồi :D

KhuVuon
11-11-2008, 10:21

Mà Off nhậu đi bác vnTuyen ? Mình có hội Off theo kiểu Mỗi người tự mang đồ uống mình tới (1 xị, 2 xị ông uống bà khen hay nguyên Chai hoặc 5 lon, 10 lon đặc biệt...). Để chung trên bàn, thưởng thức các loại của Đặc sản của mọi người hết hết rồi Về.
Nói chung là mệt nhưng vui vì Đồng chí nào cũng Muốn Thức uống mình mang đến phải được uống hết (Chứ đổ đi hoặc mang về thì Khó chịu).
(Xin lỗi cả nhà vì Hơi thích Nhậu nên toàn nghĩ đến Uống).

vntuyen
11-11-2008, 11:47
Thì off lần nào uống lần nấy. Có mấy khi off chay đâu, à trừ phi bác Són off cafe, mà cũng uống cafe đấy chứ. Còn mang theo thức uống ấy hả? Ở đâu ra sẵn mà mang, mang cái mạng là cồng kềnh lắm rồi, du kích chứ có phải gì đâu mà tha lôi được bác khuvuon?

kephieulang
11-11-2008, 22:25
Mà Off nhậu đi bác vnTuyen ? Mình có hội Off theo kiểu Mỗi người tự mang đồ uống mình tới (1 xị, 2 xị ông uống bà khen hay nguyên Chai hoặc 5 lon, 10 lon đặc biệt...). Để chung trên bàn, thưởng thức các loại của Đặc sản của mọi người hết hết rồi Về.
Nói chung là mệt nhưng vui vì Đồng chí nào cũng Muốn Thức uống mình mang đến phải được uống hết (Chứ đổ đi hoặc mang về thì Khó chịu).
(Xin lỗi cả nhà vì Hơi thích Nhậu nên toàn nghĩ đến Uống).

Nghe đồn chùm có 1 thùng Blue/ Black gì đó trong cốp xe, bác Vntuyen khỏi lo đi

KhuVuon
12-11-2008, 08:48
Nghe đồn chùm có 1 thùng Blue/ Black gì đó trong cốp xe, bác Vntuyen khỏi lo đi

Nghe đồn là sao vậy ta ?
Mới chuyển qua môn Vodka+ Balleys. Cái này đã và sẽ làm cho một số Nam Thanh - Nữ Tú ngất ngây.

To bác VnTuyen: Làm cho nó Đa dạng thôi. Kiểu nào thích nhất thì mần. Bác DuGiang v 2.0 còn có vụ Treo luôn BiĐông Rượu bên Bình Xăng con Môtô. Khi nào thích thì làm một Ngụm kia. Dân nhậu ngại gì vụ mang vác.

vntuyen
13-11-2008, 15:07
Không ngại mang vác, làm gì cũng được miễn dzui là OK.
BTW, hôm qua tớ được mọi người ở HN off tưng bừng, tí nữa thì say (tiếc thế). Chuyến này Quạt vô mình quạt cho nó tưng luôn nhá. :)

LinhEvil
13-11-2008, 15:18
Tưởng say hết lượt

Em cũng chờ Quạt vào để ăn hồng bì... hì hì...Phượt phạch quái gì toàn ăn với Phượt mồm =))

CVN
13-11-2008, 15:29
Tưởng say hết lượt

Em cũng chờ Quạt vào để ăn hồng bì... hì hì...Phượt phạch quái gì toàn ăn với Phượt mồm =))Mình e rằng chẳng còn được bao nhiêu (NO)

LinhEvil
13-11-2008, 15:35
Mình e rằng đúng thế... thôi thì vớt vát...

anhminh
13-11-2008, 16:33
món hồng bì đấy tốt cho những người bị ho, mà trời HN thì bắt đầu trở lạnh .... :D

LinhEvil
13-11-2008, 16:37
món hồng bì đấy tốt cho những người bị ho, mà trời HN thì bắt đầu trở lạnh .... :D

Bụt mà cũng bị lạnh à... chắc tại nói Oh Yeah nhiều quá mà :D

Moonliu
13-11-2008, 19:44
em la linh moi toe...
hoi phuot di dau cho moon theo voi...
moon o SG

Email: [email protected]

CVN
13-11-2008, 20:00
em la linh moi toe...
hoi phuot di dau cho moon theo voi...
moon o SG

Email: [email protected]
Nhớ gõ tiếng Việt có dấu bạn nhé!

Ariel
13-11-2008, 22:22
Anh Mì vẫn đang bơi trong đống giấy ở SG :(

Nhân nói chuyện ọp ẹp bạn nào có hứng thú tham gia các lần sau thì vui lòng để lại "công tắc nâm bờ", nếu ngại công khai thì có thể PM cho em Cua tổng thư ký phong trào ăn nhậu của các bạn SG hoặc bạn vntuyen lãnh đạo của nhóm lãnh đạo :D rồi 2 bạn sẽ phổ biến cho tất cả mọi người sau cũng được!

Thèm (beer)

Co ọp ẹp gì (beer)Cua email cho mình nhé [email protected]

Quat
14-11-2008, 11:40

Vìu yên tâm vì Nha trang lạnh nên mới hết 2/3 thôi :D

vntuyen
14-11-2008, 12:38
Xem ra tuần sau có bia uống rồi....dạo này nhiều mem mới muốn off kìa Cua ơi, thấy toàn nick yểu điệu, không biết có cơm cháo gì không????
Bạn Quạt sắp vào SG, đang dập dònm dưới kia kìa, em Cua - Trưởng ban quan hệ công chúng, quan hệ cộng đồng, quan hệ quốc tế và 1 số quan hệ khác nữa triển khai kế hoạch đê...

LinhEvil
14-11-2008, 12:42
Mặc quần Alibaba vào rồi xắn tay áo 2 dây tổ chức off đi em gái xinh...

nhocdenthui
14-11-2008, 13:56
Nhà LE duyên dáng ơi, cuối tuần sau (22 - 23/11) đi Vĩnh Long, Cần Thơ không?
Anh Phen chưa phượt quá HCM bao giờ :LL

LinhEvil
14-11-2008, 14:00
Tao chán đời ( sốc mùa đông) đang ngồi Audiophile này. Ra đây ko hehhe

nhocdenthui
14-11-2008, 14:09
Tao chán đời ( sốc mùa đông) đang ngồi Audiophile này. Ra đây ko hehhe

Yên ở đó, em phi ra ngay :D

NRNF
14-11-2008, 14:18
Tớ cũng ở HCM. Cho tớ tham gia với :)

Muốn tham gia DĐ này, để đo độ chịu phượt của mình tới cỡ nào. Trên này quả nhiều phượt thủ ( cao thủ phượt :)) )

LinhEvil
14-11-2008, 16:31
Yên ở đó, em phi ra ngay :D

Nói xấu mọi người với em Cua xong hết pin =))....Mệt vì off kín kiểu này

TÍM
14-11-2008, 18:52
Nhà LE duyên dáng ơi, cuối tuần sau (22 - 23/11) đi Vĩnh Long, Cần Thơ không?
Anh Phen chưa phượt quá HCM bao giờ :LL

Này, ra Huế ọp đê!!!

Làm quả hoành tráng miền trung (c)

nhocdenthui
14-11-2008, 21:35
SG hiện đang có mấy tên off giữa cái lạnh đầu mùa Đông Sài Gòn... Cafe cóc, thơm lừng khói thuốc. Phê lòi :LL

SonTT
14-11-2008, 21:52
SG hiện đang có mấy tên off giữa cái lạnh đầu mùa Đông Sài Gòn... Cafe cóc, thơm lừng khói thuốc. Phê lòi :LL

Bọn điên =))=))=))

TÍM
14-11-2008, 22:03
Bọn điên =))=))=))

Mình biết bạn Sontt ko thích đùa

càng ko thích nói dối (vì việc đek gì phải nói dối !!!)

=)) =)) =))

ohlalababygirl
14-11-2008, 22:05
Em có cái kế hoạch đón tết tây tại miền Trung,đi bằng vé khứ hồi của Jetstar 1tr 33 ngàn SG-DN-SG,Bác nào có hứng thú thì đi chung cho vui,hoặc cho em xin ý kiến về lịch trình
Xin lỗi làm loãng topic

Đại khái là:
Ngày 1(31/12/08):Sáng đi chuyến bay 6g45’ đến ĐN,chọp ảnh Bà Nà,ghé thăm nàng suối tóc tiên-ai chịu được lạnh thì tắm suối luôn,đến chiều chiều đảo 1 vòng qua Non Nước-Ngũ Hành Sơn rồi thẳng tiến đến Hội An chập tối.Lang thang,dạo phố cổ,ngắm đèn lồng,thưởng thức các món ăn địa phương,trải qua ngày cuối năm của người dưng,hơ hơ.Cái này có thể bàn bạc lại thay đổi kế hoạch,đón ngày cuối năm tại ĐN
Ngày 2(1/1/09)mua tour 1 ngày đi Cù Lao Chàm,xuất phát từ sáng,chơi ở CLC đến chiều,quay lại Hội An,rồi tiếp tục qua ĐN,nếu được sẽ qua đêm tại Hải Đăng Sơn Trà,thuộc bán đảo Sơn Trà,thâu đêm suốt sáng,ăn uống vui chơi tùy thích,đêm ngắm trăng sao,sáng ngắm bình minh(Nếu thích có thể ở lại Hội An thêm 1 ngày đi Thánh đĩa Mỹ Sơn,đã đi Thánh địa thì sẽ đi luôn Thánh Địa Huyền Thọai,dưới chân Hòn Ngang cách Thánh địa 10km)
Ngày 3(2/1/09)Bắt xe bus sang Huế,thăm các lăng tẩm,thưởng thức các món cung đình Huế,cũng muốn làm vua 1 bữa xem sao,nghe nói có cái vụ được khóac áo Long Bào nữa,hí hí.Tối nghe ca hò sông Hương,thả hồn theo các điệu hò xứ Huể
Ngày 4(3/1/09)Trekking vườn Quốc Gia Bạch Mã
Ngày 5(4/1/09)đi tiếp những nơi muốn đi,hoặc thêm vào Thánh Địa Mỹ Sơn.

Lịch trình chi tiết và cụ thể hơn sẽ được update sau.
Chi phí dự kiến khỏang 2 triệu là thỏai mái(chưa tính vé máy bay)
Y!M:ohlalababygirl@yahú.com

CVN
14-11-2008, 22:54
Giờ này có một người đang lạnh mông trên cái ghế sắt và than thầm: bao giờ cho tới 1 giờ sáng ;)

nhocdenthui
15-11-2008, 00:31
Bọn điên =))=))=))

Vầng, điên cực ý ạ :LL

Cả lũ ngồi uống trà hoa cúc ngắm zai gái váy ngắn váy dài cổ sâu cổ rộng già trẻ thơ ngây lượn lờ trên phố Nguyễn Huệ tay truyền nhau điếu xì gà (c)

Sau màn "rửa mắt" là trò tập thể dục xe đạp bóc đầu thả dốc phố trung tâm.

Mai post ảnh hứa hẹn sẽ có topic "Những khung hình out lét" =))

LinhEvil
15-11-2008, 09:05
Hôm qua có ý định là hẹn Quạt vào ọp nai 1 quả hoành tráng xong bỏ bom Quạt

Về Quạt treo mợ hết nick lên đỡ phải chơi Phượt =))

vntuyen
15-11-2008, 14:51
Giờ này có một người đang lạnh mông trên cái ghế sắt và than thầm: bao giờ cho tới 1 giờ sáng ;)

Cái bọn đì nây e nai này nó mọi rợ quá, hết hẹn 40 phút rồi đến 50 phút, rồi cú cuối là 30 phút. Khuya quá nên hướng dẫn taxi đi đường tắt tránh lô cốt, nào ngờ cứ gần tới đường cái thì cửa (của khu phố) đóng, loay hoay đến gần 2am mới về tới nhà, hỏng hết kế hoạch lãng moạn của người ta :gun:gun

huyxx
15-11-2008, 16:01
bạn cua với bạn vồ đi ứ rủ mình nhé, bùn ghê cơ

nhocdenthui
16-11-2008, 16:15
CLB Phượt SG chuẩn bị tinh thần súng ống đón anh Phen (tên trên khai sinh là Quạt) cán bộ TW, vào thanh tra nhà mình nhá :LL

Tối mai, thứ Hai - 17/11/2008, địa chỉ và thời gian mọi người cho ý kiến đê ;)

Khiếp, dạo này CLB mình thật là hân hạnh vì một tuần có một lãnh đạo TW vào. Thích thích thiệt là thích (C)

huyxx
16-11-2008, 16:22
cafe không Cua, đang ở 29 bà huyện thanh quan, ra đi alo - 0909298996

Quat
16-11-2008, 18:30
Hômm nay mới về đến SG . Hồng bì lại đầy hộp nên Vìu đừng oánh bom tớ nhé :D:D:D

vntuyen
16-11-2008, 19:58
Có em Cua là việc gì cũng xong. Đúng là ở hiền gặp lành. Em mang khuvuon của em đi ọp cay đi em.

nhocdenthui
16-11-2008, 20:50
Mai off ở 3A lúc 6h30 được không hả cả nhà?

Chỗ này rộng rãi, mát mẻ :D

vntuyen
16-11-2008, 22:20
Dugiang có chia xiền cò không em?

LinhEvil
17-11-2008, 08:45
Mai off ở 3A lúc 6h30 được không hả cả nhà?

Chỗ này rộng rãi, mát mẻ :D

Sao ko off trưa nay? :) Mình muốn gặp Phen ngay

Quat
17-11-2008, 09:29
Hay trưa nay gặp nhau trước nhỉ Vìu :D nhưng trưa nay thì chưa có Hồng bì đâu . Mà 3A là ở đâu vậy ta ??????

LinhEvil
17-11-2008, 09:40
trưa đi ăn đê

Thực ra là dạo này mẹ iem đang ở Sài Gòn, tối nào cũng phải off với cụ từ 6h30 đến 8h :D nên nếu có tăng 2 sau 8h thì em tới

à quên: nhắn em xxxhuy: Lượn đê em ơi!!!

Quat
17-11-2008, 09:51
trưa đi ăn đê

Thực ra là dạo này mẹ iem đang ở Sài Gòn, tối nào cũng phải off với cụ từ 6h30 đến 8h :D nên nếu có tăng 2 sau 8h thì em tới

à quên: nhắn em xxxhuy: Lượn đê em ơi!!!

Uh cho nước nó trong nhỉ :D Tớ sẽ alo Cua rồi đi ăn trưa nhá :)

vntuyen
17-11-2008, 10:16
Đồng ý đồng ý buổi trưa. Tớ thích buổi trưa. Vì buổi chiều phải off ở nhà. :)

CVN
17-11-2008, 10:42
Nhanh không bão, Quạt vào bão sợ thế...

nhocdenthui
17-11-2008, 11:26
Đang chờ LE confirm chỗ ăn, khi nào confirm em sẽ báo từng đồng chí :D

Chờ tẹo nhé

LinhEvil
17-11-2008, 11:31
Ặc em bị nhũn não chả nghĩ ra chỗ nào.

Hay là Bụi Lodge hoặc Sơn Hà Garden

nhocdenthui
17-11-2008, 11:34
Sơn Hà Garden - 12h15 nhé.

Địa chỉ: Hẻm 143 Hai Bà Trưng (cái hẻm nằm cạnh phòng Trà Không Tên và [IN]Store của FPT - đoạn nằm giữa đường Nguyễn Thị Minh Khai & Trần Cao Văn).

Em sẽ book chỗ bây giờ, đến nơi bảo bàn em Cua đặt :LL

LinhEvil
17-11-2008, 11:37
Sơn Hà Garden - 12h15 nhé.

Địa chỉ: Hẻm 143 Hai Bà Trưng (cái hẻm nằm cạnh phòng Trà Không Tên và [IN]Store của FPT - đoạn nằm giữa đường Nguyễn Thị Minh Khai & Trần Cao Văn).

Em sẽ book chỗ bây giờ, đến nơi bảo bàn em Cua đặt :LL

Hố hố có voucher lấy quà tặng miễn phí ở [IN]Store không ta???

Tớ đi luôn giờ, ra hẻm làm cốc cafe đã... Hẹn gặp các bạn nhớ.

vntuyen
17-11-2008, 11:43
Tớ cũng đi luôn giờ, nhưng tớ phải về sớm họp. Bình thường giờ này tớ đã ăn xong và đang say giấc điệp. :)) Tớ tới trước xơi trước, nhanh lên sao còn online cả đám thế kia hử?????????

tunbo
17-11-2008, 13:11
Chẹp, mấy hôm không online được, chả biết tin gì, giờ mới biết ọp ẹp, thì em lại vừa từ SG về nhà mất rồi.
Ọp ẹp gì mà Linh Vồ vẫn ngồi thù lù trên Phượt thế lày?
Chúc các bác vui vẻ.

victor
17-11-2008, 13:39
khì, vừa mới lên tới Củ Chi thì mới hay tin bà kon offline.
Mọi người off vui vẻ nhá!

p/s: em Cua, bữa sau lên kế hoạch sớm sớm tý nhá! :D

huyxx
17-11-2008, 15:54
lượn là lượn thế nào, bùn chết đi được, em cua uh alo anh gì cả, bực thật

ohlalababygirl
17-11-2008, 23:53
Chào mừng Bác Quạt đã đến SG,chưa gặp mặt nhưng cứ hoan hô vậy(beer)

vgdoanchinhthuan
18-11-2008, 11:02
Chào các bác!
Em mới tham gia diễn đàn, thấy đa số các bác trên này là ngoài Bắc. Vậy có ai trên này hiện đang ở miền Nam (Sài Gòn)??? ;)
Các bác nào ở SG thì anh em mình offline vài phát để biết mặt nhau & chuẩn bị kế hoạch Phượt trong Nam chứ ạ! :D

Chào Các Bác , Tôi đang sinh hoạt ở Cung Văn Hóa Lao Động tp Hồ Chí Minh đây

LinhEvil
19-11-2008, 11:23
Kính thưa,

theo dự báo thời tiết thì Quạt ở miền Tây mai sẽ quay về SG

Theo nguồn tin của CVH Lao Động TPHCM ( mà em chả hiểu liên quan quái gì ở đây) thì anh Mì đã về SG khỏe mạnh và đã hết xỉn

Vì thế nếu có off chính thức đón Quạt thì vẫn có thể off nhá.

:D

anhminh
19-11-2008, 12:27
suốt ngày ban nick với xóa bài mà vẫn được đón tiếp long trọng nhỉ :D, hay là .... :))

vntuyen
19-11-2008, 12:31
suốt ngày ban nick với xóa bài mà vẫn được đón tiếp long trọng nhỉ :D, hay là .... :))
sau đợt off vũ bão này Q sẽ chuyển qua thanks xái cẳng xái cổ....ha ha.
Có cái ảnh anhminh tu vodka có bót không nhỉ?

anhminh
19-11-2008, 14:40
ảnh đấy mà đưa lên thì em đếch dám đi miền tây nữa :(. Thậm chí đến SG cũng chưa chắc dám vào!!!

LinhEvil
19-11-2008, 14:58
thôi vào SG kể sự tích hoa Dâm Bụt cho bọn em nghe

Người nhà cả có gì mà ngại nhờ...

anhminh
19-11-2008, 15:21
kể à ... ngại chi, thậm chí còn có cả minh họa bằng hành động =))

alias.noodles
19-11-2008, 15:33
Nhà vntuyen đâu rồi vào sắp xếp "ọp nai" với bạn Quat đi nào :)

Nhà vntuyen bây giờ là trung tâm đoàn kết các bạn phuot 3 miền nhá :D

LinhEvil
19-11-2008, 15:41
Off lai sáng tạo tí nhá. Cứ bia mãi cũng chán lắm...

Hay thế này: 1h chiều T7 chạy xuống Mỹ Tho chơi rồi 7h tối chạy về... vui đáo để

alias.noodles
19-11-2008, 15:56
Off lai sáng tạo tí nhá. Cứ bia mãi cũng chán lắm...

Hay thế này: 1h chiều T7 chạy xuống Mỹ Tho chơi rồi 7h tối chạy về... vui đáo để

Hihi quan trọng là ý khách Quat thế nào đã chứ ;)

Đây đi Mỹ Tho rồi về hết 4h rồi còn 2 tiếng thì chơi cái gì? đoạn đường cũng chán vì đông xe lắm ...

Bạn LE tư vấn cho lãnh đạo vntuyen về cung đường đi nào :D

SG - Trảng Bàng - Củ Chi - Thủ Dầu Một - SG
SG - Cần Giuộc - Cần Đước - Gò Công - Mỹ Tho - Tân An - Sài Gòn
SG - Nhơn Trạch - Long Thành - Vũng Tàu - Cần Giờ - SG

đều là những cung chạy trong ngày được đấy ;)

LinhEvil
19-11-2008, 16:00
Vấn đề là Quạt còn ở SG trong cuối tuần ko í chứ?

Nếu không thì off xe đạp cũng được. Đạp xe đi chơi Sài Gòn.

alias.noodles
19-11-2008, 16:05
Vấn đề là Quạt còn ở SG trong cuối tuần ko í chứ?

Nếu không thì off xe đạp cũng được. Đạp xe đi chơi Sài Gòn.

Uh tớ cũng khoái món này hẹn nhau ở Tao Đàn Nhỉ, công viên mát mẻ có nhiều cây xanh, thảm cỏ. Mình mang theo cơm nắm, trà, cà phê và cả tí rượu nữa phệt ra đất oánh chén xong rồi lại đạp xe ai về nhà nấy :)

LinhEvil
19-11-2008, 16:14
Uh tớ cũng khoái món này hẹn nhau ở Tao Đàn Nhỉ, công viên mát mẻ có nhiều cây xanh, thảm cỏ. Mình mang theo cơm nắm, trà, cà phê và cả tí rượu nữa phệt ra đất oánh chén xong rồi lại đạp xe ai về nhà nấy :)

Yes you are xo cul

Nhà em có thể cung cấp ~7 cái xe đạp leo lúi. Nhưng phải đến lấy xong phải mang về trả em :))

Em đồng ý ra Tao Đàn ai ăn gì mang nấy tuy nhiên nên góp tiền mua bia Larue uống, mí lại phômai sợi và nhiều thứ khác

Em có thể mang 1 cái chiếu.

Nhưng liệu "bọn" bảo vệ có đuổi ko?

nhocdenthui
19-11-2008, 16:18
Nghe thôi mà đã thấy quá hoàng rồi. Hôm rồi quay "Bỗng dưng muốn ấy" ở Tao Đàn được, chắc Phượt off cũng được =))

Mỳ chuyên gia giữ xe liên hệ đồng minh bên đó coi được hông :LL

LinhEvil
19-11-2008, 16:31
Quạt thấy sao Quạt

Mod Mì về nà xôn xao nuôn

Ở Tao đàn có cả khu mộ, offline đến đêm cũng thú.

Mà mình có thể giả vờ mặc quần áo Phượt rách rưới rồi đem cả nồi ra đun cafe, khăn lạnh ra tắm... Thuê 1 xe cát ra đổ rồi tưới nước lên dàn cảnh 722 nữa...

Mì thấy sao?

huyxx
19-11-2008, 16:36
Linh vồ nhớ mặc quả quần rằn ji, em Cua đeo khăn củ chỉ, bạn Mì đội mũ tai bèo há há, em làm chân điếu đóm, đun cafe...cơ mà nhỡ cơ động hay trật tự đô thị nó oánh thì bỏ mẹ

Cuối tuần bạn Mì có làm chuyến nào không nhỉ

Đen
19-11-2008, 17:04
Linh vồ nhớ mặc quả quần rằn ji, em Cua đeo khăn củ chỉ, bạn Mì đội mũ tai bèo há há, em làm chân điếu đóm, đun cafe...cơ mà nhỡ cơ động hay trật tự đô thị nó oánh thì bỏ mẹ

Cuối tuần bạn Mì có làm chuyến nào không nhỉ

Tao lo 113 , 114 , 115 cho ...(c)

vntuyen
19-11-2008, 18:00
Tóm lại thế này:
- Nếu Quạt còn ở đây thì ọp T7
- Địa điểm: Tao Đàn
- Phương tiện: xe đạp, do Vồ cung cấp hoặc tự lo liệu
- Hậu cần: em Cua qua BigC T.H.Thành mua 1 lọn phô mai sợi # 100 K ăn tới sáng (chứ không như ở cái quán 5 vố 3A của Dugiang nhá); Các em Vồ + Cua lo mua các thức khác như khô mực hay 1 ít trái cây cóc ổi cho nó có sinh tố.
- Mỳ + vntuyen lo đồ uống, nên uống rượu cho nó gọn nhẹ mà dễ phê, lại hợp với sở thú của Mỳ.
- Ai đó mang cái đàn guitar (giống học sinh quá) cho bọn security nó thấy lành mạnh tí.
Sơ bộ là thế, khi triển khai có khó khăn báo cáo lãnh đạo Mỳ giải quyết.

Hé hé (c)

huyxx
19-11-2008, 18:05
thế kô có thời jian hả trưởng bản ơi, chốt cái thời gian, em ủng hộ cái màn đun cafe hehhe, cái ấm, lọ cồn ít bánh qui thiu

vntuyen
19-11-2008, 18:11
Thì tớ để chú tham gia chứ. Cũng có vài cái óp sừng. Nhưng đi ban ngày vì tối thì muỗi cắn với trong nhóm có ca ve rồi, cần gì buổi tối.
Ngủ trưa dậy khoảng 2g đạp xe ra đó ọp tới tối thì vô karaoke Saigon Star ngay đấy rửa ráy chân tay mặt mũi. (c)

tunbo
19-11-2008, 18:20
Em đang vướng một vụ đi Phan Thiết (chiều thứ sáu, hoặc sáng sớm thứ bảy), nhưng từ giờ đến đó còn ... xa :)), nếu không đi PT, nhất định em tới (beer). Còn nếu đi mất, lại lỡ với bác Quạt;)

victor
19-11-2008, 21:50
hay ghê, em đang chán đời!
làm cái gì nó "lạ lạ" chút là khoái.

T7 e wa nhà Vồ mượn cái đạp-núi đi vòng vòng SG nhé Vồ! :D

come back
19-11-2008, 21:54
Cuối tuần em phải đi Cà Mau có đám cưới.

dugiang
20-11-2008, 07:26
Hôm nọ tớ về BMT chụp giựt được 1 can 5lít rượu thơm lừng nghe nói xuất xứ từ miền núi phía Bắc. Đố lãnh đạo Mì ngửi và nhấm mà đoán ra rượu gì (gợi ý: không phải sán lùng, táo mèo...hi hi).
Chiều 2 giờ thì nhà tớ đi được. Sáng kẹt mất rùi. May quá nhà có xe đạp.

LinhEvil
20-11-2008, 08:38
Tóm lại thế này:
- Nếu Quạt còn ở đây thì ọp T7
- Địa điểm: Tao Đàn
- Phương tiện: xe đạp, do Vồ cung cấp hoặc tự lo liệu
- Hậu cần: em Cua qua BigC T.H.Thành mua 1 lọn phô mai sợi # 100 K ăn tới sáng (chứ không như ở cái quán 5 vố 3A của Dugiang nhá); Các em Vồ + Cua lo mua các thức khác như khô mực hay 1 ít trái cây cóc ổi cho nó có sinh tố.
- Mỳ + vntuyen lo đồ uống, nên uống rượu cho nó gọn nhẹ mà dễ phê, lại hợp với sở thú của Mỳ.
- Ai đó mang cái đàn guitar (giống học sinh quá) cho bọn security nó thấy lành mạnh tí.
Sơ bộ là thế, khi triển khai có khó khăn báo cáo lãnh đạo Mỳ giải quyết.

Hé hé (c)

Chồng em có 3 cái ghi tar :))

5 con khô mực.

Yêu xế...

vntuyen
20-11-2008, 12:17
Chả thấy Quạt đâu, nếu thế thì cái câu lệnh if nó đi toong rồi, chẳng lẽ "then else do nothing"? Ý mọi người thế nào thì gút sớm còn sắp xếp

likemoon
20-11-2008, 12:24
Aloo anh chị em SG, không biết bao rờ thì rừng cao su trong này lá vàng để đi chụp ảnh, và chụp ở đâu được nhỉ, còn rừng đào ở biển Long Hải nữa, bao giờ thì nở hoa anh chị em có biết không, khi nào tổ chức đi đi (beer)

vntuyen
20-11-2008, 12:34
Lâu rồi không gặp Phượt Cô nương. Khỏe không Likemoon? Không biết khi nào rừng cao su vàng lá, vì anh đi Vũng Tàu cũng qua rừng cao su hoài mà không thấy. Nếu T7 này ọp thì tới nhé.

likemoon
20-11-2008, 12:44
Yes sir...T7 off thì em đăng ký một chân.

TÍM
20-11-2008, 12:45
Quạt đi miền Tây 3 ngày cơ mà???

vntuyen
20-11-2008, 12:47
Chắc bị kẹt rồi. Miền Tây gạo trắng nước trong. Trai đi có vợ gái về có con. Chắc phải a-lô quá. Khi nào Black vào SG?

ohlalababygirl
20-11-2008, 12:48
Mấy bữa nay em là cứ đọc từng chữ,thấy ọp ẹp là nhảy vô,hổng biết mọi người có cho đu theo không,hihi.
Thứ 7 hổng đi làm ạ,ọp ẹp vô tư

nhocdenthui
20-11-2008, 12:49
Mai Quạt mới về mà :-)
Mẹ em ở quê call lên là bão kinh lắm. Có khi quạt mất Quạt sang Cam hoặc Thái rồi :LL

LinhEvil
20-11-2008, 14:04
Rừng anh Đào ở Vũng Tàu và núi Minh Đạm nở cuối tháng 2 đầu tháng 3.

huyxx
20-11-2008, 16:42
các bạn cứ off xe đạp, mình đi viva cho lành kakaa

NATO
20-11-2008, 17:37
Mai nhà tớ cũng lên SG nhưng chiều thứ 7 lại phắn về mất rồi, mà cái chỗ " Tao đàn mày nghe" nó ở chỗ nào ý nhỉ có phải ngay dinh độc lập không nhỉ

LinhEvil
20-11-2008, 17:41
Mai nhà tớ cũng lên SG nhưng chiều thứ 7 lại phắn về mất rồi, mà cái chỗ " Tao đàn mày nghe" nó ở chỗ nào ý nhỉ có phải ngay dinh độc lập không nhỉ

Hí lại đến hẹn lại lên à...

Cái này PM đê (NT)

movadoklx
20-11-2008, 17:46
Yes you are xo cul

Nhà em có thể cung cấp ~7 cái xe đạp leo lúi. Nhưng phải đến lấy xong phải mang về trả em :))

Em đồng ý ra Tao Đàn ai ăn gì mang nấy tuy nhiên nên góp tiền mua bia Larue uống, mí lại phômai sợi và nhiều thứ khác

Em có thể mang 1 cái chiếu.

Nhưng liệu "bọn" bảo vệ có đuổi ko?

cho anh đăng kí 1 chiếc với Vồ ui ....heheheh...chắc là chơi X-Game quá.=))

Quat
21-11-2008, 12:21
Em đây :D đang ở qwê ko co let . Gprs châm quas

vntuyen
21-11-2008, 13:04
rồi thì sao? có lên hay không? Ngày mai thế nào? Chậm quá là rối à nha.

LinhEvil
21-11-2008, 13:15
Tức là như thế này

Quạt 6h về đến SG, tối mai bận ăn cưới gì đó, CN về HN rồi

Vì vậy hay là tối nay đi uống cafe ở chỗ nào đó vui vẻ tao nhã tí coi như là chào Quạt và chị Nato muốn ngó mặt các anh giai

Còn vụ off xe đạp chắc để dành.

nhocdenthui
21-11-2008, 13:18
Tình hình của cán bộ Quạt như sau:
- Tối nay mới về đến SG.
- Thứ Bảy (tức là ngày mai) sẽ rảnh cả ngày. Theo lịch, off guitar-xe đạp-phô mai xông khói là vô tư. 6h tối đi ăn cưới.
- Chủ Nhật (tức là ngày kia) ban ngày em hổng biết, tại chưa hỏi :LL. Tối: bay. Mấy giờ cũng hổng biết luôn.

Báo cáo hết :LL

vntuyen
21-11-2008, 13:30
Ờ................

NATO
21-11-2008, 14:07
Tớ có mặt ở SG rồi, tối nay có cafe thì nháy máy nhé, chứ mai thì trưa lại phắn về rồi

vntuyen
21-11-2008, 14:26
Trăm mối bây giờ chỉ còn dồn vào Vìu thôi em ơi. Quyết định rồi thông báo đi cưng.

greenline
21-11-2008, 18:11
Dạ có mẹt em nữa. Các bác cho em ké. Chiều chủ nhật thì em lượn rồi. :D

vntuyen
21-11-2008, 19:59
Trời mưa vậy là đắp mền ngủ hết rồi