PDA

View Full Version : Rủ rê tụ tập anh chị em Sài Gòn nha! (Phần 1)

Pages : 1 [2] 3 4 5 6 7

CVN
22-09-2008, 17:40
Làm sub-box cũng có cái hay là ta có thể tạo những topic riêng biệt cho những chủ đề khác nhau (kể cả những chủ đề phục vụ việc offline thường kỳ và đột xuất), phục vụ việc chuẩn bị cho những chuyến đi khác nhau, ở những thời điểm khác nhau. Điều quan trọng nhất vẫn chỉ là các anh chị em sẽ thật sự gắn kết và tạo nên những hoạt động sôi nổi cả online lẫn offline.

Các bác cứ bàn thêm làm thế nào cho tiện nhé :)

saigonzoomtoday
22-09-2008, 17:48
phượt chung một mái nhà thôi!

không nên mở sub box riêng cho Phượt SG.

Em ủng hộ không lập thêm sub box làm ghề...kẻo lại phân tâm, phân tán

Sao nhắm ngay lúc tớ đi các bác cứ bàn chuyện ướp lạnh là sao nhể.:Dam

Sau tháng 11 trời quang mây tạnh, mưa thuận gió hoà...ae ta lại

Lộng gió duyên hải miền trung

Hùng Vĩ Tây Nguyên.
.....
:L

SonTT
22-09-2008, 17:51
Đúng đấy, 1 topic là chơi nhòe rồi, em thấy thế nó mới phù hợp với các anh Hai Sài Gòn.
Đừng có nghe thằng cha cán bộ tổ chức CVN khuyên nên cái này, cái nọ, mất thời gian và loãng lắm.

(à, em vừa ghép 2 cái: dân Phượt ở SG và CLB Phượt ở SG vào với nhau... cho nó tiện)

vntuyen
22-09-2008, 17:58
Hehe, bác SonTT là chuyên gia ghép mà, thơ mà bác ấy còn ghép nữa là.
Mình cũng chả muốn show cái phone, nhưng từ ngày quen biết Mỳ rồi thì mình cũng như cave há há :)
OK Victo và SGZoom, chưa phượt được thì ướp lạnh đê... (beer)

saigonzoomtoday
22-09-2008, 18:05
OK Victo và SGZoom, chưa phượt được thì ướp lạnh đê... (beer)

tối nay chúng nó ướp lạnh e gòi, gọi là "tiễn bạn lên đường"...Tây (ơ gô í) xa vạn dặm, chúng nó cứ hay lo nên sợ k còn cơ hội ướp lạnh.

@vntuyen: a phải tham gia ọp, đều đặn, ghi nhớ sổ đen đầy đủ. Và nhiệm vụ quan trọng là làm mát mấy cái đầu nóng đòi phượt trước tháng 11..nhá nhá,quan trọng là quan trọng lắm í(wait)

CVN
22-09-2008, 18:15
A, bạn SGZoom sắp lên đường Tây du rồi hử? Chúc bạn đi chơi vui vẻ! Nhớ thi thoảng online cập nhật tình hình nhé!

alias.noodles
22-09-2008, 22:20
Đúng đấy, 1 topic là chơi nhòe rồi, em thấy thế nó mới phù hợp với các anh Hai Sài Gòn.
Đừng có nghe thằng cha cán bộ tổ chức CVN khuyên nên cái này, cái nọ, mất thời gian và loãng lắm.

(à, em vừa ghép 2 cái: dân Phượt ở SG và CLB Phượt ở SG vào với nhau... cho nó tiện)

Vầng chả nghe bạn CVN đâu ;)

À thế nào mà em lại đọc tên bác thành ra Sơn Tái Tổ (chức) :)

Toet
23-09-2008, 10:15
Theo em thì không nên lập thêm Box hay sub-Box, rất loãng.
Các topic đi xuyên Việt, xuyên nhiều vùng thì cho vào Du lịch theo chủ đề. Vùng Tây Nguyên để trong Box Miền Nam. Đó là chủ trương ngay từ đầu khi phân Box mà.

Chúc các bác chơi ngon!

SonTT
23-09-2008, 10:20
Vầng chả nghe bạn CVN đâu ;)

À thế nào mà em lại đọc tên bác thành ra Sơn Tái Tổ (chức) :)

Dạ

Sơn Thông Thái Thực Tài ;)

LinhEvil
23-09-2008, 11:00
Kể ra cũng hơi lạc đề nhưng bác Sơn có thể mở hãng Sơn Tuk Tuk chạy ở VN có khi lại đắt hàng...

xxhuy
23-09-2008, 13:29
CLB Phượt SG là phượt khắp SG hay người thích phượt ở SG nhỉ - CLB nhiều ng nổi tiếng ghê

vntuyen
23-09-2008, 14:50
CLB Phượt SG là phượt khắp SG hay người thích phượt ở SG nhỉ - CLB nhiều ng nổi tiếng ghê

Là người SG, hay ít ra là đang ở SG, hay gần SG, mà thích phượt.... :)

xxhuy
23-09-2008, 16:19
hôm nào OFF các bác ới em phát nhá - OFF trước cho vui nhỉ

saigonzoomtoday
23-09-2008, 16:35
Các bác ở nhà chơi khỏe nhé.!
Em lên đường.
Sẽ học tập theo hội bác @anhgia,@nét sẽ cập nhập thông tin thường xuyên.

likemoon
23-09-2008, 16:47
Chúc SGzoom lên đường may mắn, chờ tin up đết về (BB)

ohlalababygirl
23-09-2008, 16:55
Xin chào các Bác ạ,
Em là người con của đất Sài Gòn,không thuộc băng đảng nào hết ạ.
Em sẽ rất rất vui nếu được tham gia cùng các ACE clb phượt SG ạ.
Có ọp ẹp thì ới em với ạ.
Xin nhờ gió gửi lại YM của em;)
[email protected]

nhocdenthui
23-09-2008, 17:16
Xin chào các Bác ạ,
Em là người con của đất Sài Gòn,không thuộc băng đảng nào hết ạ.
Em sẽ rất rất vui nếu được tham gia cùng các ACE clb phượt SG ạ.
Có ọp ẹp thì ới em với ạ.
Xin nhờ gió gửi lại YM của em;)
[email protected]

Đã cập nhật email của bác. Cho em cell luôn rồi em chuyển cho lãnh đạo Mỳ, lãnh đạo vntuyen =)) để lãnh đạo dể quản lý =))=))

ohlalababygirl
23-09-2008, 17:19
Đã cập nhật email của bác. Cho em cell luôn rồi em chuyển cho lãnh đạo Mỳ, lãnh đạo vntuyen =)) để lãnh đạo dể quản lý =))=))

Ôi,vui quá xá là vui,em đã được các Bác cập nhật,và từ nay em đã có Đảng(beer)

vntuyen
23-09-2008, 17:59
Hehe em Cua cho mình lên làm lãnh đạo zồi, có gì là em í đưa mình ra lãnh đạn luôn zồi :)
@SGZoom: Chúc chú em lên đường vui vẻ nhé, nhớ update để hỏi han ACE trong này, với lại để mọi người thèm chơi....(beer)

alias.noodles
23-09-2008, 22:43
Hehe zồi zồi chưa cháy nhà nhưng cũng za mặt chuột nhá nhá :D

Thảo nào bác vntuyen cứ ủng hộ em trong cái việc bảo tồn em Cua cho riêng dân phượt SG ;)

alias.noodles
23-09-2008, 22:49

Cái gì nổi thì thường "lều bều" :shrug:

@ xxhuy: Chào mừng chú em nhập bọn (beer)

À mà anh thấy chú nên bổ sung vào chữ ký thêm dòng "Còn sống là còn đi" cho nó cưn :D

@saigonzoom: Chúc thượng lộ bình an! nhớ cập nhật tình hình để anh em cùng chung vui !

@ ohlalababygirl: Đã add tên bạn vào YIM. "Bây bi đông hớt mi nấu mo nấu mo" :D

vntuyen
24-09-2008, 08:30
Tra lịch sáng nay thấy ngày 10/10 nhằm ngày T6, hay là CLB SG làm cái off vào T6 ngày 10/10 đi. Còn xa (2 tuần) nên đăng ký sắp xếp dễ, ngày tháng cũng dễ nhớ. Nếu mọi người hưởng ứng thì mạo muội đề xuất thế này:
Em Cua: làm tờ trình cho bé Dudi, xem lãnh đạo có ưng không đã
Bác Mỳ: chọn địa điểm nhưng phải ngon bổ rẻ, không được xúi vào mấy chỗ bác góp vốn hay có cổ phần chiến lược nhá.
Chân dài Mova: chang chí hay cái gì đó thuộc về nghệ thực
Likemoon: phân công cho các thành viên còn lại
Nếu xong xuôi hết rồi tớ đăng ký 1 suất :))

alias.noodles
24-09-2008, 08:52
Nhìn nhà vntuyen biết ngay là công chức, sáng vào cơ quan mở máy tính lên liếc roẹt một cái hết các chủ để thấy chỗ này hay ho nhào vào cho ý kiến chỉ đạo ngay xong rồi mới ra cổng cơ quan uống cà phê :))

xxhuy
24-09-2008, 09:57
Bang hội gì thì cũng phải có thống soái, hô một phát là " tuân lệnh" cãi lệnh là bay đầu.

Quân như lính mà Vương như Vua thì mới gọi là bang hội, hội tam hoàng bắt nguồn từ thiên địa hội, SG phượt bắt nguồn từ Phượt.com hay ta cũng phân cấp -phưọwt quái, phượt tử, phượt thủ - phượt cái lượt tượt phượt, lịch cái lịch tịch phịch nhỉ

dugiang
24-09-2008, 11:11
Mỳ thử thám thính cái nhà hàng trên lầu 2 của Lodge Bụi - 39 Phạm Ngọc Thạch ấy.
Tớ rất khoái chỗ ấy. Giá cả vừa phải, đồ ăn ngon, có phòng riêng hát hò đàn địch xôn xao thoải mái. Tớ mà tới đó cứ ngồi tới nửa đêm chả ai ý kiến gì cứ như ở nhà.

vntuyen
24-09-2008, 13:32
Mình thì muốn cứ như ở quán, chứ cứ như ở nhà thì ở nhà cho nó xong :))

LinhEvil
24-09-2008, 13:36
Mỳ thử thám thính cái nhà hàng trên lầu 2 của Lodge Bụi - 39 Phạm Ngọc Thạch ấy.
Tớ rất khoái chỗ ấy. Giá cả vừa phải, đồ ăn ngon, có phòng riêng hát hò đàn địch xôn xao thoải mái. Tớ mà tới đó cứ ngồi tới nửa đêm chả ai ý kiến gì cứ như ở nhà.

Từ ngày nó sửa thành Lodge em té luôn ko bén mảng đến nữa

Trước kia thì hay ra ăn cơm VP...

à mà đang bàn chuyện gì í nhở

alias.noodles
24-09-2008, 13:57
Từ ngày nó sửa thành Lodge em té luôn ko bén mảng đến nữa

Trước kia thì hay ra ăn cơm VP...

à mà đang bàn chuyện gì í nhở

Rõ khổ dạo này làm sao mà cứ ngơ ngơ thế hả em?

Đang bàn chuyện khách sạn Lodge to vật ơ đường Trần Phú, Nha Trang chứ còn chuyện gì?

LinhEvil
24-09-2008, 14:07
À Nha Trang hả anh, có phải Lodge nước đậu bánh tiêu ở khu Hòa Bình Đà Lạt không.

Giời tưởng gì, lên đấy em toàn ăn trứng vịt lộn

Dudi
24-09-2008, 14:21
Em Cua: làm tờ trình cho bé Dudi, xem lãnh đạo có ưng không đã

Ơ, ơ cái nhà bác Vờ Nờ Tờ này, đừng có mờ chụp mũ nãnh đạo cho nhà em đấy nhá :Dam

Ăn nhậu thì em đặt cả cái ngọc thể (luôn bất an) của em luôn ạ, chứ đặt cái chưn không thui có khi còn bị văng, hị hị.

Mà phen này Ra đi là phải có nhời thề, bầu được Chủ tịt với dzìa quê hương. Nhà em là cứ tiến cử bác với bác Mỳ vào chức Chủ tịt ví lại Phò Chủ tịt...

alias.noodles
24-09-2008, 14:58
Ơ, ơ cái nhà bác Vờ Nờ Tờ này, đừng có mờ chụp mũ nãnh đạo cho nhà em đấy nhá :Dam

Ăn nhậu thì em đặt cả cái ngọc thể (luôn bất an) của em luôn ạ, chứ đặt cái chưn không thui có khi còn bị văng, hị hị.

Mà phen này Ra đi là phải có nhời thề, bầu được Chủ tịt với dzìa quê hương. Nhà em là cứ tiến cử bác với bác Mỳ vào chức Chủ tịt ví lại Phò Chủ tịt...

Thưa bác Dudi
Thưa các anh chị em đang tham gia topic này và các bác có quan tâm!

Em xin can các bác!

Chúng ta nên rõ ràng ngay từ đầu các bác ạ, mọi người góp mặt tại sân chơi này đây đều bình đẳng không phân biệt giới tính, tuổi tác, địa vị, bằng cấp ... điểm chung duy nhất chính là sở thích đi lại mà tạm gọi là "phượt". Và cũng chính cái tinh thần bình đẳng, tự do, phóng khoáng không bị giới hạn bởi ban bệ, hội nhóm, vùng miền ... đã tạo nên sự khác biệt giữa Phuot với các diễn đàn khác. Bởi thế em nghĩ trên diễn đàn này không nên lập, tạo ra các hội nhóm, sub box hay bất kỳ hình thái tương tự nào khác, tất cả chúng ta cùng chung một mái nhà www.phuot.com (https://www.phuot.vn) chúng ta gắn kết, giao lưu, chia sẻ qua những chuyến đi đan xen, song song, cùng và ngược chiều trên mọi nẻo đường phiêu du ... thế là hay nhất.

Ấy là chưa kể đến cơ quan, cơ chế, tổ chức và hàng đống lãnh đạo mà mỗi chúng ta đang hàng ngày phải đối mặt ... đã quá mệt rồi sao còn phải làm khổ nhau thêm nữa?

Tuy nhiên khi ta ngồi lại với nhau thì đương nhiên người trẻ sẽ gọi người nhớn hơn bằng anh, chị. Người đi nhiều hơn sẽ chia sẻ với người lẫm chẫm. Giang hồ cộm thì kèm giang hồ vặt ... cứ thế, cứ thế ta Ấy nhau một cách giản dị, chân thành và tự nhiên nhất!

Việc bạn vntuyen đề cử bạn này làm chủ tịch, bạn kia làm thứ ký này nọ... em nghĩ cũng là một cách gọi âu yếm trừu mến thôi mà :)

Như em đây, chả cần bầu báng gì thì em vẫn cứ quý bé Dudi vì bé còn trẻ nhưng đi khỏe, nói năng nhỏ nhẹ và kể chuyên duyên toét tòa loe :))

Ta thống nhất không bàn chuyện tổ chức nhân sự nữa nhá các bác!

Em có vài lời góp ý ngay và ngang :D

xxhuy
24-09-2008, 15:14
Các hội nhóm vì sao mà tan rã: Vì đi với nhau nhiều lắm, thân lắmmmmmmmm, thế rồi đến 1 hôm khi chốt hạ cái danh sách đi everest( giả sử thí cho máu) thì một vài bác không thể đi được vì ( vì cái bầu bì chẳng hạn) nên lần đấy tự nhiên bông hoa hồng nó mọc thêm tý gai...rồi đến các lần sau cũng nhạt dần vì không thể gia d.c. Cho nên chốt hạ là phải có ban tổ trức, không bác nào dám làm thì em dám làm hờ hờ...chơi thì chơi à...chửi thì chửi à

LinhEvil
24-09-2008, 15:19
Ồi anh em SG đến với nhau xế lào thì ở nại với nhau thế thôi, tùy hứng cho vui.

Còn khi nào đi chuyến nào ta bầu trưởng đoàn và chốt đoàn nhóm ấy

Em xin chốt đoàn di chuyển cách trưởng đoàn 200km

xxhuy
24-09-2008, 15:33
giờ mình phân ra anh em sài gòn nói giọng sài gòn và anh em sài gòn nói giọng HN cho nó máu nhỉ, ai nói d.c 2 giọng thì tham gia 2 hội, hội thịt chó và hội thịt gà cho máu.

Bầu trưởng đoàn và chốt đoàn hay đấy, 200km hay đấy...LinhEvil mua bộ đàm liên lạc 200km kô cho nó máu

victor
24-09-2008, 15:37
Thưa bác Dudi
Giang hồ cộm thì kèm giang hồ vặt ...

oày, thích câu này của bác Mì ghê! he he ... giang hồ cộm - giang hồ vặt! :D

như chị LE nói cũng hay ạ, ngày thường ta cứ là thường dân, khi có chuyến đi thì bầu Trưởng đoàn - phó đoàn lo cái chung cho anh chị em! Với lại đâu phải ai cũng tham gia được hết các chuyến đi, cứ linh động thế lại hay ạ! :Dam

ohlalababygirl
24-09-2008, 15:46
giờ mình phân ra anh em sài gòn nói giọng sài gòn và anh em sài gòn nói giọng HN cho nó máu nhỉ, ai nói d.c 2 giọng thì tham gia 2 hội, hội thịt chó và hội thịt gà cho máu.

Bầu trưởng đoàn và chốt đoàn hay đấy, 200km hay đấy...LinhEvil mua bộ đàm liên lạc 200km kô cho nó máu

Bác ơi,em xin tự khen mình lắm tài,nói được giọng ba miền:Bắc,Trung,Nam,chó gà gì em cũng xơi tuốt,hí hí:LL

Cho em hỏi thăm các Bác đang tính bầu trưởng và chốt đoàn cho chuyến đi 200km gì ạ?Nghe đi chơi mà em máu quá;)

victor
24-09-2008, 15:59
Bác ơi,em xin tự khen mình lắm tài,nói được giọng ba miền:Bắc,Trung,Nam,chó gà gì em cũng xơi tuốt,hí hí:LL

Cho em hỏi thăm các Bác đang tính bầu trưởng và chốt đoàn cho chuyến đi 200km gì ạ?Nghe đi chơi mà em máu quá;)

@ohlalababygirl: suỵt, đang tán hươu tán vượn! bác cứ "án binh" chờ ngày "giải phóng", nhá!

hehe, nói vui chứ đề nghị các bác tập trung chuyên môn! Trước mắt là fix cái ngày off sắp tới giùm cả làng để mọi người còn chuẩn bị (hay là lấy ngày 10-10 như bác vntuyen đề nghị í)

em té đây, sếp vào rùi ...

vntuyen
24-09-2008, 20:49
ê SGZoom kìa, đang ở Châu Âu mà?
Ướp lạnh 10/10 đê. Tập trung chiên môn đê, tán xa quá quá rồi đá

saigonzoomtoday
25-09-2008, 18:10
@vntuyen: hôm qua định vào báo cáo tình hình cho bà kon nhưng gặp phải internet free củ chuối, bàn phím tiếng đức lại k thấy chữ nên chẳng thể viết được.
Vửa đáp máy bay đến frankfurt e đón tàu đến thẳng Cologne luôn. Nói chung đến giờ mọi việc vẫn suôn sẽ, vui vẽ...và Cologne rất hay, đặc biệt khu vực nhà thờ chính ngay ga xe lửa, người xe tập nập, beer bar verynight, cảnh mua mua bán bán tấp nập với đủ các loại hàng hiệu đắt tiền trên thế giới..từ hemers, louis vuilton, rolex..cho đến replay, levi's...Bia đêm thì khỏi phải nói đông vui các nhiều loại bia, đêm qua làm 1 trận từng bừng đến tận 1h sáng, ah ở đây đang diễn ra hội chợ Photokina (lớn,rộng khủng khiếp) nghe đâu là hội chợ ngành ảnh lớn nhất thế giới - 28€/ngày: đắt chát.
Ở đây không cho cắm usb nên chưa hầu ảnh các bác được, hôm khác có topic chi tiết sẽ hầu các bác sau.
Giờ em bắt tàu đi tiếp Brusell.
Chào cả nhà.

alias.noodles
25-09-2008, 20:08
Hoan hô bạn saigonzoomtoday!

Thế là chuyến này nhà mình có 2 quả "lai vờ sâu" nhá, Châu Âu của bạn saigonzoom và Nam Mỹ của bạn Anh Già, hoankiem, Net, Bow và các bạn (c)

Chúc các bạn gặp nhiều măn mắn trong suốt chuyến đi, nhớ chụp nhiều ảnh nhá :)

vntuyen
26-09-2008, 09:10
SGZ đi tháng 9 chứ tháng 10 là ở Đức có Octoberfest bia chảy như suối. Ở Cologn cái nhà thờ cổ đẹp cực. Trên vách chi chít tượng là tượng, cũng chẳng biết tượng nào vô tượng nào.
Tớ có ưu điểm là không tốn thời gian cho mấy chỗ hemers, louis vuilton, rolex,...cứ sơ mi quần tây Việt Tiến, quần đùi áo mayo vinacotex làm tới,... he he.
SGZ làm cái topic châu Âu đi, để trong này không đủ hoành tráng. Chúc cuối tuần vui vẻ.

alias.noodles
26-09-2008, 10:29
Việt Tiến là sang rồi đấy bác ợ, em toàn chơi đồ bộ đội đi dép lê :D

Toet
26-09-2008, 12:07
ơ, bác vntuyen, bây giờ đương là hội Bia đấy bác. Gọi là Lễ hội tháng Mười nhưng bắt đầu từ tuần cuối tháng 9 và kéo dài đến hết tuần đầu tiên của tháng Mười ạ.

Nhưng em thích ở VN, SG hay HN hay Đà Nẵng, tháng nào cũng là Lễ hội Bia. Chẹp. Các bác nhở, hí hí.

vntuyen
26-09-2008, 14:49
À thế à, chơi từ T9 à? Năm nào mình cũng đợi mấy Cty Đức qua cho giấy mời đi uống bia. Năm nay chưa thấy, chắc cũng cuôi cuối T10. Ở SG Octoberfest vui lắm, mấy bác VN mình uống xong leo lên bàn nhảy còn hơn Tây. Bia tràn trề mà ít thấy ai cho chó ăn chè hè hè, lý do là không có cái trò ép bia. :) Mình khoái nhất đùi heo nướng kiểu Đức. Hic nói qua cũng thèm quá.

victor
26-09-2008, 16:26
À thế à, chơi từ T9 à? Năm nào mình cũng đợi mấy Cty Đức qua cho giấy mời đi uống bia. Năm nay chưa thấy, chắc cũng cuôi cuối T10. Ở SG Octoberfest vui lắm, mấy bác VN mình uống xong leo lên bàn nhảy còn hơn Tây. Bia tràn trề mà ít thấy ai cho chó ăn chè hè hè, lý do là không có cái trò ép bia. :) Mình khoái nhất đùi heo nướng kiểu Đức. Hic nói qua cũng thèm quá.

đấy đấy, em là em "tự phê bình" bác vntuyen nhé!
Cũng là bia bọt nhưng đề nghị tập trung chuyên môn off 10.10 đi bác!
Chưa thấy bác nào còm-phom vụ "ướp lạnh" nhỉ??? (beer)

nhocdenthui
26-09-2008, 17:15
Ngày 10/10 em Cua không ở SG :((

likemoon
26-09-2008, 22:42
Em cũng thế, 10/10 em được ra Thủ đô rồi các bác ạ, 12 mới quay lại.

whynot
27-09-2008, 13:11
Đang thất nghiệp ở SG đây, các bác có ọp ẹp gì thì cho tớ tham gia với. Ọp càng nhiều càng hay, càng lâu càng tốt vì hiện tớ có rất nhiều thời gian. Từ dạo biết phuot.com đến giờ chưa gặp mặt thành viên nào của diễn đàn cả. Hi vọng về 1 ngày hội ngộ không xa.

vntuyen
27-09-2008, 20:31
welcome bạn to phượt. ngày 10/10 hơi bị đẹp, bỏ uổng lắm. thôi có ai off nấy vậy.

whynot
27-09-2008, 21:05
OK luôn, 10/10 là thứ sáu, chưa có lịch gì cả. Các bác tổ chức vài bữa "tiền offline" cũng được, tớ đăng ký luôn.

Dudi
27-09-2008, 21:23
Chào bác Whynot,

Đợi đến 10/10 lâu lắm. Bác wởn thì đi với em, đi vài chuyến rồi về off vẫn kịp, hehe...

Em đã PM số ĐT cho bác rùi đó. Hoặc là bác YM cho em.

Có gì tuần sau cafe rồi bàn, đi đâu thì đi.

Mấy ông kia bận đi làm, lâu lâu nhậu nhẹt thế thôi, chứ rủ đi khó lém :)) (xách động tý)

ohlalababygirl
28-09-2008, 00:12
Ọp ẹp ạ,cho em 1 chân dài nhé.hihi

Dudi
28-09-2008, 09:31
Ọp ẹp ạ,cho em 1 chân dài nhé.hihi

Ố là là! Chào mừng Girl, mà lại là Baby Girl nữa.

Thế thì phải mang đủ cả hai chưn đến, nó mới kưn. (wait)

kimngoc_2512
28-09-2008, 10:57
hey cac phuot em muon nho cac phuot một chuyện ah. chuyện là thế này em cần một picture có cảnh là một teen cưỡi chiếc xe đạp gấp ( cái xe này mới ra) tên của nó là xe đạp gấp trong tình trạng một cái bánh chổng lên trời. tìm hoài hook thấy nên mạo muội nhờ cộng đòng tìm giúp. nếu anh chi em nào tìm được hay tự chụp cũng được thì cho mình xin mình xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ. email cua mình: [email protected]
thanks

whynot
28-09-2008, 13:45
Ố là là! Chào mừng Girl, mà lại là Baby Girl nữa.

Thế thì phải mang đủ cả hai chưn đến, nó mới kưn. (wait)

Hic, bác Dudi cứ nghe chân dài là mê tít. Quan trọng là 2 chân phải dài (gần) bằng nhau chứ 1 chân dài hơn (các) chân còn lại thì cũng (NO) bác ạ.
Nói thế thôi chứ vẫn mong gặp mặt bạn 1 chân dài.

victor
28-09-2008, 16:28
Chào bác Whynot,

Đợi đến 10/10 lâu lắm. Bác wởn thì đi với em, đi vài chuyến rồi về off vẫn kịp, hehe...

Em đã PM số ĐT cho bác rùi đó. Hoặc là bác YM cho em.

Có gì tuần sau cafe rồi bàn, đi đâu thì đi.

Mấy ông kia bận đi làm, lâu lâu nhậu nhẹt thế thôi, chứ rủ đi khó lém :)) (xách động tý)

hơ, bác Dudi đánh lẻ với mem mới là *** hử? :Dam
anh em cũng còn nhiều người quởn đây nè bác ợ! :gun

Dudi
28-09-2008, 17:59
hơ, bác Dudi đánh lẻ với mem mới là *** hử? :Dam
anh em cũng còn nhiều người quởn đây nè bác ợ! :gun

Trời, đâu có rám. Chỉ phân biệt wởn với không wởn thui, sợ lồm phiền anh em :(

Mai, 9h sáng, bác nào wởn thì ra cafe Xưa và Nay nhé (chỗ off lần trước ý) để đón chào bác Whynot, Ohlala (và các bác khác nữa, nếu có) nhé.

Cái chính là bàn đi một chuyến, ngắn thui cũng được, nhưng đi ngay, cuồng cẳng lém roài...

@All, @victor, @Mỳ, @vntuyen... tất cả các bác, bác nào né được họp giao ban đầu tuần ở cơ quan thì ra họp giao ban với anh em luôn nhé...

Đi, đi, đi, không thì quỵ ...

alias.noodles
29-09-2008, 14:07
Bác Dudi cho em đi tàu bay giấy nhá.
Ngồi bạc mặt ra mà có thấy chưn dài nào đâu :LL

tunbo
29-09-2008, 14:11

hehehe, khổ nhỉ?
Mình thì 11g30 mới ra, được bác Dudi đãi cơm trưa =)):D

saigonzoomtoday
29-09-2008, 17:05
tranh thủ vào đây báo cáo tình hìh cái.
ở đây cái gì cũng đắc khiếp, internet 5E/1h=2ly bia, thế nên em tịt.
mổi ngày ỏ hostel được 30p free mà pà kon xếp hàng rồng rắn nên chỉ tranh thủ tạt qua nhà cho đỡ nhớ.

hôm ở brusell có ghé delemiunm cafe,chúng nó có hơn 2000 loại bia khác nhau mà sức em chỉ chén đến ly thú 8 là toi thế nên chẳng biết mấy thằng còn lại thế nào. có cả saigon đỏ nữa nhé các bác.!
cũng viết được vài bài khi nào rỗi rãi, rũng rỉn sẽ hầu chuyện các pác.
ngày nào cũng say,thích thế các bác ah.
chúc pa kon 1 tuần viết nhiều đi khỏe.

LinhEvil
29-09-2008, 17:12
ỌP KHẨN ĐÂY

Có vấn đề quá khẩn cấp cần ọp vì thế vừa quyết là chiều nay Vitamingogo rồi...

=)) Một số bạn hám chóa đã confirm 6h gặp nhau ở cafe bệt Nhà Thờ

victor
29-09-2008, 17:27
hô, hiện giờ có 4 nhân roài.
bác nào đi khẩn trương đăng ký với BTC nhá!

vitaminGauGau party! welcome! :D

ohlalababygirl
29-09-2008, 20:55

Halo các Bác,sao mà Bác ngồi bạc mặt ra ạ,hí hí:LL
Em cập nhật tin nhắn trễ ạ,không biết các Bác ngồi đợi bé chân dài nào ạ,không thì em phóng ra nhâm nhi chén trà cùng các Bác,em tự phạt mình nà:T

ohlalababygirl
29-09-2008, 20:58
hô, hiện giờ có 4 nhân roài.
bác nào đi khẩn trương đăng ký với BTC nhá!

vitaminGauGau party! welcome! :D
Ơ ,lại cập nhật trễ nữa rồi,hichic,đang ở nhà đọc tin nhắn mà tiếc nuối,không được thò chân ra cùng các Bác:shrug:

alias.noodles
29-09-2008, 23:11
Báo chồn cái nào,

Off khẩn Dog tối nay có: Bé dudi, alias.noodles, LinhEvil, Lambro, Victor và bạn Quốc chưn chó bên TTVN sang tham gia.

Nhớ các bạn phượt da diết nên buổi tiệc tập trung tối đa vào nói xấu và ném đá các bạn vắng mặt. Ai chạnh lòng lần sau nhớ tham gia off ta lại cùng nói xấu các bạn vắng mặt :D

Phù em vừa qua trận đại chiến đón chào bạn Doccolukhach tối nay lại liên tục phát triển, mệt bở hợi tai :(

vntuyen
30-09-2008, 07:49
...internet 5E/1h=2ly bia.... 2000 loại bia khác nhau mà sức em chỉ chén đến ly thú 8 là toi thế nên chẳng biết mấy thằng còn lại thế nào....

Sao không kiếm cái quán cafe hay cái lề đường nào có wifi free mà ké, à mà đi như thế lấy chóa đâu laptop nhỉ? he he.
Ở SG ngay chợ Bến Thành có 1 quán bia có đầy đủ các loại bia tây tàu ta đủ cả. 2000 thì không tới nhưng hầu như nhãn hiệu nào tớ biết đều có cả. Từ bia Mỹ, đến Úc, đến Thanh đảo hay gi gỉ gì gi gì cũng có. Giá hơi chát tí, chỉ thưởng thưc thôi chứ say thì không được roài :)
Mình dạo này ít vào phượt, dân tình cứ ọp ẹp hoài mà chẳng biết :T

CVN
30-09-2008, 08:13
Hôm qua mồng 1 mà nhể????

alias.noodles
30-09-2008, 08:14

Ọp khửn cấp mà bạn vntuyen ;)

Cơ mà giời mưa, đêm hôm ưu tiên người có hoàn cảnh gia đình ... nên mới không gọi bạn đới (NT)

alias.noodles
30-09-2008, 08:16
Hôm qua mồng 1 mà nhể????

Niềm vui hay nỗi buồn chả xuất hiện đúng ngày giờ người ta mong đợi đâu bạn CVN ơi (NT)

Cái sự hưng phấn ọp ẹp của anh em cũng thế :D

Có khi chiều nay lại nữa cũng nên chả biết dư lào ;)

tunbo
30-09-2008, 08:33
Hôm qua bác Mỳ gọi điện và bạn Vic nhắn tin, nhưng em giữa đám kẹt xe, không thò tay rút máy được, đến lúc vượt qua đám đông, xem mới biết, nhưng nghĩ cảnh chui ngược trở lại đống người và xe đó mà khiếp, nên về luôn.Với lại, trưa qua cũng có ra hóng tình hình với bác Dudi là cũng có ọp ẹp rồi :D

LinhEvil
30-09-2008, 08:43
Sao không kiếm cái quán cafe hay cái lề đường nào có wifi free mà ké, à mà đi như thế lấy chóa đâu laptop nhỉ? he he.
Ở SG ngay chợ Bến Thành có 1 quán bia có đầy đủ các loại bia tây tàu ta đủ cả. 2000 thì không tới nhưng hầu như nhãn hiệu nào tớ biết đều có cả. Từ bia Mỹ, đến Úc, đến Thanh đảo hay gi gỉ gì gi gì cũng có. Giá hơi chát tí, chỉ thưởng thưc thôi chứ say thì không được roài :)

Dạ thưa sếp đấy là quán Kool Beer ạ...

Vấn đề là nếu sếp ra Le Pup thì vẫn uống đc những loại beer ấy với giá rẻ hơn từ 15 - 25K... hehehe...

ohlalababygirl
30-09-2008, 09:04
Em đồng ý với Bác dudi ạ,chúng ta tổ chức chuyến đi nào đi ạ,em cũng cuồng chân quá rồi.
Không đi đâu là đầu óc cứ ỵ ra,không linh hoạt nữa,hichic.
Các Bác cho ý kiến rồi bàn tán rôm rả.
Em đề xuất Ninh Thuân ạ
Mà các Bác có off thì hú em 1 tiếng nhá
Y!M:ohlalababygirl
MBile:0909 009 306

CVN
30-09-2008, 09:14
Em cũng thế, chồn chân quá rồi! Định lên núi thì cứ mưa bão suốt... Mai em đi biển vậy!

ohlalababygirl
30-09-2008, 09:19
Em cũng thế, chồn chân quá rồi! Định lên núi thì cứ mưa bão suốt... Mai em đi biển vậy!

Ta muốn làm sóng biển dập dờn
Mãi vỗ về trên mặt biển đại dương(c)

alias.noodles
30-09-2008, 09:53
Em cũng đang cần vỗ về ạ
Bác nào có chỗ chỉ em cái :)

Dudi
30-09-2008, 10:00
Bác Ối là la và bác Mỳ điện thoại cho nhau đi. Ối là la xem ĐT của bác Mỳ ở mấy trang trước ấy.

Cứ theo nghị quyết thịt choá thì cuối tuần này bác Mỳ leo núi đới, nếu bác Ối la la chưa vỗ được mặt đại ca (quên, dương) thì đi vỗ mặt đại ngàn luôn?

Hai bác này mà vỗ nhau thì có khi khỏi về luôn ấy chứ, nhỉ :))

ohlalababygirl
30-09-2008, 11:00
Bác Ối là la và bác Mỳ điện thoại cho nhau đi. Ối là la xem ĐT của bác Mỳ ở mấy trang trước ấy.

Cứ theo nghị quyết thịt choá thì cuối tuần này bác Mỳ leo núi đới, nếu bác Ối la la chưa vỗ được mặt đại ca (quên, dương) thì đi vỗ mặt đại ngàn luôn?

Hai bác này mà vỗ nhau thì có khi khỏi về luôn ấy chứ, nhỉ :))

Ôi bác này lộ liễu quá,nói toẹt ra hết thì em cón làm ăn gì được nữa,hí hí.
Quánh Bác vài phát:T:T:T

Dudi
30-09-2008, 13:16
22 h hôm nay, trên HTV7 sẽ có phim về phượt.

HTV7 chỉ xem được ở khu vực miền nam, chung quanh SG.

Nghe nói đã chiếu 8-9 tập gì gồi, nhưng em vẫn chưa xem được tập nào, hôm nay định xem xem ***.

Đó là phim Những nẻo đường đất nước, về phượt đến đủ các tỉnh thành trong nước, làm theo lối du lịch bụi trên Discovery, có nhân vật phượt...

Pà kon xem rùi cho nhận xét. Bác Cameraman, đạo diễn của phim này, ghé qua để xem các lời "phê bình nhân dân" (nếu có) từ các ông bà phượt nhé, góp ý cho các tập sau ngày càng tốt thêm.

Hy vọng bác Cameraman, cũng là một dân phượt thứ thiệt ở SG, chắp cánh cho tinh thần phượt bay lung tung lên.

CVN
30-09-2008, 13:19
May quá, cái TH Cáp HN em đnag dùng mới phát thêm VTV7.
Mà cái alo của bác sao cứ off hoài vậy bác Ruri????

ohlalababygirl
30-09-2008, 13:40
22 h hôm nay, trên HTV7 sẽ có phim về phượt.

HTV7 chỉ xem được ở khu vực miền nam, chung quanh SG.

Nghe nói đã chiếu 8-9 tập gì gồi, nhưng em vẫn chưa xem được tập nào, hôm nay định xem xem ***.

Đó là phim Những nẻo đường đất nước, về phượt đến đủ các tỉnh thành trong nước, làm theo lối du lịch bụi trên Discovery, có nhân vật phượt...

Pà kon xem rùi cho nhận xét. Bác Cameraman, đạo diễn của phim này, ghé qua để xem các lời "phê bình nhân dân" (nếu có) từ các ông bà phượt nhé, góp ý cho các tập sau ngày càng tốt thêm.

Hy vọng bác Cameraman, cũng là một dân phượt thứ thiệt ở SG, chắp cánh cho tinh thần phượt bay lung tung lên.

Cài chương trình này tình cờ em có xem được một tập của mấy tuần trước.
Phượt là 1 boy miền Nam,khôi ngô,tuấn tú,đẹp giai.
Hình như đã đến đến khu vực Ninh Thuận,không biết tối nay tới đâu rùi,phải đón xem thui

vntuyen
30-09-2008, 20:22
Y!M:ohlalababygirl
MBile:0909 009 306

Hích em này zồi, cả nick lẫn số đều đẹp :))

Dudi
30-09-2008, 20:45
May quá, cái TH Cáp HN em đnag dùng mới phát thêm VTV7.
Mà cái alo của bác sao cứ off hoài vậy bác Ruri????

Úi, máy vưỡn mở mờ. Chỉ lâu lâu chui vào chỗ biển không có sóng thui. :D

Có giề không? Không gọi được thì YM nhe.

VTV7 không có đâu, chỉ có ở HTV7 thui. Mà HTV này là SG, chứ không phải HTV của HN đâu.

CVN
30-09-2008, 20:47
VTV7 không có đâu, chỉ có ở HTV7 thui. Mà HTV này là SG, chứ không phải HTV của HN đâu.Hê hê, em viét tý thôi. HTV7. Truyền hình cáp Hà nội mới phát :D

Lâu lâu nhớ thì gọi ko được sao???? :D

ohlalababygirl
01-10-2008, 08:45
Hích em này zồi, cả nick lẫn số đều đẹp :))

Úi chài ơi,hạnh phúc quá các Bác ơi,em có người hích gồi:L

ohlalababygirl
01-10-2008, 08:48
Hôm qua theo dõi chương trình trên HTV7,đúng là anh giai đã giới thiệu tiếp về Ninh Thuận rồi thẳng tiến lên Khánh Hòa,mà chương trình có 20 phút,coi chẳng phê gì hết:shrug:

CVN
01-10-2008, 08:54
Ặc, em ngồi chờ cả buổi tối, thế rồi 9 rưỡi lại kiểm tra bài của cu con rồi quên khuấy đi mất không xem :(

ohlalababygirl
01-10-2008, 09:27
Ặc, em ngồi chờ cả buổi tối, thế rồi 9 rưỡi lại kiểm tra bài của cu con rồi quên khuấy đi mất không xem :(

Chương trình này trên HTV7 mỗi tuần vào 10 giờ đêm vào thứ 3 Bác ơi,phát sóng 20phút,tuần sau Bác cứ đón xem,vừa xem vừa kiểm tra bài cu con,huấn luyện thằng cu thành phượt chuyên nghiệp tương lai,hí hí;)

xxhuy
01-10-2008, 11:10
quên vào đây 1 tý, nhiều vụ off ẹp vui quá, lại còn có beer uống nữa, sướng thế

Tối nay 22 giờ trên vtv3 có trương trình 2046km gì đó đấy các bác :)

LinhEvil
01-10-2008, 11:14
2046 so what???

So nhảm man! lại cái mẹt ông Minh nhà mình...chẹp... cái 2046 này nên đặt tên là

Phượt xe Gas

victor
01-10-2008, 11:17
tối qua em có xem chương trình Những Nẻo Đường Đất Nước, cảm giác vẫn chưa lột tả hết cái chuyện Phượt, lướt qua nhiều quá!
Mỗi tập là một địa phương mà có 20phút thì quá ít để nói được hết cái hay ở chỗ đó! :D
[ném đá tí ợ]

LinhEvil
01-10-2008, 11:24
Đấy vấn đề là ở đấy

Khi đã đổ 1 đống tiền ra làm 1 chương trình tương tác trên TV thì nên đặt mình vào người xem

Các chương trình phựot của nước ngoài xem là sởn gai ốc, xem là muốn đi

Thực sự mình không phải khó tính nhưng cứ đến cái VN VĐ TẨ mà bây giờ mới đổi lại tên là cái gì gì đó... là mình chuyển kênh,

Việt Nam mình đẹp thế mà sao không tải được

Tiếp theo là phải xác định người xem không phải là trẻ con để dậy cái nọ cái kia, cũng đừng đọc bai bải bai bải mà hình ảnh lại không gợi tả 1 tí nào vẻ đẹp. Cái đường truyền dẫn cảm xúc giữa người dẫn người quay và người xem là không có.

Chẹp

Thà đọc topic trên Phựot còn thú hơn

X(

Dudi
01-10-2008, 11:28
tối qua em có xem chương trình Những Nẻo Đường Đất Nước, cảm giác vẫn chưa lột tả hết cái chuyện Phượt, lướt qua nhiều quá!
Mỗi tập là một địa phương mà có 20phút thì quá ít để nói được hết cái hay ở chỗ đó! :D
[ném đá tí ợ]

Em cũng có cảm giác ấy. Không chỉ lướt nhiều quá, mà còn thừa nhiều quá. :D

Tức là cái kừn thì dek có, cái có lại dét kừn =)) . Lời bình đọc nghiêm trang ồ ồ một lúc xong thì MC lại éo éo nói lại nội dung ý. (NO)

Ném đá là để giúp bác Cameraman đi.

victor
01-10-2008, 11:42
@Dudi: hơ, vâng, bác nhắc cái vụ lời bình em mới nhớ! giọng như đọc diễn văn còn những đoạn có suất hiện MC thì anh ý như là khách Du Lịch thứ thiệt ý. Giới thiệu về bãi tắm đẹp mà mặc đồ như dạo phố, chỉ đứng mép nước nghịch nghịch chứ phải dân Phượt là cởi đồ lao xuống ngay! vậy mới đã! các bác nhỉ! :D

Nói chung là đổ tiền làm chương trình [ý tưởng rất hay] mà không mang lại hiệu quả gì cả, phí quá! :(

Cameraman
01-10-2008, 11:55
Hic...! Đa tạ các bác đã chỉ giáo. Thực lòng thì em xem cái chương trình đấy cũng tự thấy là chưa đạt. Tối hôm qua có quả quay ở Mũi Dinh mà không có cái Hải Đăng. Em xin thành thật nhận lỗi với các bác và nghiêm khắc kiểm điểm bản thân. Mong các bác góp ý hộ em thật nhiều để chương trình càng ngày càng hợp với chất Phượt các bác nhé. Chặng sau em dự kiến quay từ Đà Lạt đi sang Buôn Mê Thuột, vòng về Đak Nông, Bình Phước có 1 đoạn đi qua đường 14C sát biên giới Cambodia. Các bác từng đi qua đấy thì góp ý dùm em nhé. Chân thành cảm ơn các bác xem và đóng góp ý kiến.

ohlalababygirl
01-10-2008, 13:27
Trên kênh VTV2,10g30 sáng thứ 7 hàng tuần có chương trình:VN-Đất Nước-Con Người các Bác ạ

vntuyen
01-10-2008, 14:25
Tớ mà có quyền tớ cho bạn Linh vồ thay bạn Nguyễn Quốc Kỳ luôn. Nghe đâu bạn ấy không còn làm tổng cục phó nữa mà chạy về Vietravel rồi.
Cũng thông cảm với cameraman, vì bạn ấy còn phải theo cái kịch bản nữa. Với lại cũng không thể tùy tiện xô cái tay MC xuống biển được, bạn ấy chịu ướt chân nghịch nước là cũng cố gắng dồi. Ôi sao mình rộng lượng quá. (beer)

ohlalababygirl
01-10-2008, 14:48
Chương trình phát sóng miễn phí mà các Bác còn chê bai,bình luận.hơ hơ
Nhưng mà nói gì thì nói chương trình ngắn quá ngắn,tưởng như mới bắt đầu thì lại là lúc kết thúc mất tiêu:shrug:

xxhuy
01-10-2008, 14:55
bác Camera- Man là bác Cường à ? cho xin cái clip lần quay cào cào ngoài HN đi anh ơi ?

anhminh
01-10-2008, 15:14
chẳng phải lúc nào cũng có bác camera man nào chịu lắng nghe như thế đâu :), Nếu bác ấy cứ chịu khó lắng nghe và yêu nghề thì chắc là sẽ hay lên nhiều. À, cũng phải bảo bác ấy lôi thêm mấy đồng chí biên tập vào "lắng nghe" :D

victor
01-10-2008, 15:14
Chương trình phát sóng miễn phí mà các Bác còn chê bai,bình luận.hơ hơ

"Bánh giò cũng có giá của bánh giò" => dân miền Nam hay trêu nhau thế! bạn ohlalababygirl có nghe chưa nhỉ! ;)

ohlalababygirl
01-10-2008, 15:21
bác Camera- Man là bác Cường à ? cho xin cái clip lần quay cào cào ngoài HN đi anh ơi ?
Tớ nghĩ là Bác Hiếu chứ ạ???

xxhuy
01-10-2008, 15:40
phải bác này Phỏng - em không nhớ rõ tên: Hiếu hay Cường nữa hay Dũng thì phải

https://img146.imageshack.us/img146/3544/1173475a00d58d487fm1.jpg

xem link này cho rõ

https://www.phuot.vn/showthread.php?t=1117&page=5

come back
01-10-2008, 23:34
Đành thất hẹn với các bác buổi off tối nay.

Em dạo này đi lang thang lâu ngày không được nên chơi về trong ngày : Củ Chi - Hóc Môn, Bến Tre, Bình Dương, mai lại lang thang vùng khác :)

ohlalababygirl
02-10-2008, 09:02
Cái tình hình là em thành thật xin lỗi cùng các Bác về vụ ọp ẹp hôm qua.
Thò 1 chân dài ra rồi,mà chân còn lại nó bị ngắn quá,nên 2 chân khập khiễng,không lếch tới được ạ,hichic:(

alias.noodles
02-10-2008, 09:37
Thò 1 chân dài ra rồi,mà chân còn lại nó bị ngắn quá,nên 2 chân khập khiễng,không lếch tới được ạ,hichic:(

Ở đây có một số bạn có chuyên môn kéo nắn chỉnh hình, hôm qua nhà babygirl mà nói ra thì đã có người đến đón rồi!

Cơ mà cũng đừng có quá lo lắng về cái khoản chân dài chân ngắn bởi vì đi đứng ngay thẳng trịnh trọng chỉ cần khi đi làm thôi còn đã vào đây và đi phượt có khi chân tươi chân héo mới là vui :D

xxhuy
02-10-2008, 17:18
Chúc mừng SN Linh Vồ - nhậu nhẹt điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

LinhEvil
02-10-2008, 17:25
Nhẩm nhẩm 31/10 là tròn 5 tháng sau SN mình

Bạn nào rảnh thì đi ăn đầy tháng =))

movadoklx
02-10-2008, 21:12

Ui anh cũng là chưn dài , dưng hôm qua anh cũng bò tới được nè babigirl ....:D

ohlalababygirl
03-10-2008, 10:14
Ui anh cũng là chưn dài , dưng hôm qua anh cũng bò tới được nè babigirl ....:D

Hehe,vậy để lần sau em cũng sẽ bò tới bằng đôi chân sole ,mà không lếch bằng đôi chân khập khiễng Bác hen.

Mong gặp các Bác sớm sớm;)

LamBro550
03-10-2008, 14:09
CLB sài gòn có ai đi cùng em đợt này không ???

https://www.phuot.vn/showthread.php?t=2114

Này thì trekking: Than uyên-Trầm cả-Phanxipang-Sapa. 7 ngày khởi hành 09/10

Không hẹn vẫn đi. Kế hoạch lần này như sau :
Ngày 1: HN-Than uyên- Trầm cả
Ngày 2 => Ngày 5 : Trầm cả - Phanxipang
Ngày 6: Phanxipang - Sapa
Ngày 7: Sapa - HN

Trong phượt em cũng thấy 1 số bác đồ đạc đầy đủ, tinh thần hào sảng, nên đi dịp này. He he. Cũng chẳng phải là vì muốn nhờ vả đồ đạc của các bác, chẳng qua là tạo cơ hội cho các bác sử dụng đồ đạc thôi. Ví dụ có áo trek, giày trek thì đi trek, ai lại đi xe máy, nó phí ra.

Em đùa vậy thôi, chứ chẳng có ý gì . (E phải giải thích vậy vì một số bác mong manh nhạy cảm lại nghĩ ngợi mông lung rồi buồn tay ném đá, há há ...)

Vậy bác nào hứng lên thì đi cùng hội em cho vui, hiện tại có 3 thằng rồi. Không đòi hỏi gì nhiều, chỉ cần có sức khỏe tốt, không bệnh tim mạch hay bệnh ... đêm ngủ gác chân là OK.

Confirm sớm nhất có thể.

YM: body_party

ohlalababygirl
03-10-2008, 14:47
Mình xin đăng ký:KHÔNG THAM GIA,hí hí:LL

Đen
03-10-2008, 14:52
Ước gì giờ là tết .... X(

LinhEvil
03-10-2008, 15:01
Chưa đi chốt đoàn hả bạn Alex Đen Giòn

Đen
03-10-2008, 15:07
vẫn còn đập mặt xuống bàn phím ....đang chờ kẻng thôi .

LinhEvil
03-10-2008, 15:09
Sao bạn không ăn cơm trước kẻng

Lại chốt đoàn 200km à? Thà ở nhà tối lay chúng mìn nhậu có hơn ko =))

Đen
03-10-2008, 15:28
Cứ chờ kẻng ăn cho sướng bụng....ấy à . Mà giờ mà lên Đà Lạt uống mới sướng chứ . (beer) .

CVN
03-10-2008, 15:29
Cứ chờ kẻng ăn cho sướng bụng....ấy à .
Lúc đó nhỡ dính cơm khê thì có hối cũng không kịp nữa! ;)

Đen
03-10-2008, 15:46
ngon là ngon nhờ cái ấy đấy ạ ...:)

Em dzọt ... hầu chuyện các bác sau . em đi gỡ hết nút bàn phím vứt thùng rác đây .

LinhEvil
03-10-2008, 15:49
Không phải thối mồm chứ tớ nghĩ mưa thế này lên 277 tắm bùn cũng sướng.

victor
06-10-2008, 12:39
Tối thứ 6 nhận sms của bác Mì :"đang nhậu ở Bảo Lộc"
Tối CN lại nhận sms của bác Mì: "đang ở Buôn Mê Thuộc, chuyến đi cực vất vả và hoành tráng, kịch tích không ngờ"

=>> các bác về mau report lại chuyến đi cho bà kon thèm với nhá nhá!

xxhuy
06-10-2008, 14:02
hôm nay vẫn chưa về à....đoàn này đi mí lần đều lố ngày là sao í nhỉ

LinhEvil
06-10-2008, 14:17
Thứ 3 mới về mà

ohlalababygirl
07-10-2008, 09:53
Ôi,những chuyến đi
Lại táy máy chân tay nữa rồi:)

LinhEvil
07-10-2008, 10:30
Cho xin cái lịch Off tổng kết chuyến đi nhỉ... :)

vntuyen
07-10-2008, 10:33
Hôm nay mới về à? May mà tớ không đi. Off tổng kết 10/10 đi, ok?

movadoklx
07-10-2008, 10:57
10/10 em of không được rùi bác Tuyến ơi, em phải đi tiếp khách á.

vntuyen
07-10-2008, 15:44
Đi tiếp khách thì nhớ mang tiền về đưa cho Mámì Cua nhá

victor
07-10-2008, 21:06
alo alo, đề nghị tập trung chuyên môn!
các bác lãnh đạn, à nhầm! các bác lãnh đạo cho cái lịch off đê 10/10 cũng được ợ!

ohlalababygirl
07-10-2008, 23:51
Ohlala,ọp ẹp 10/10,em nghĩ là em có thể đi được ạ(c)

movadoklx
08-10-2008, 09:28
Ohlala,ọp ẹp 10/10,em nghĩ là em có thể đi được ạ(c)

kì này bò hay lết tới vậy BBgirl nhỉ ? ehheheh....

@VNTuyen: em sẽ nộp xiền cho má mì Cua nếu khách tips cho em ạ

ohlalababygirl
08-10-2008, 10:21
kì này bò hay lết tới vậy BBgirl nhỉ ? ehheheh....

@VNTuyen: em sẽ nộp xiền cho má mì Cua nếu khách tips cho em ạ

Hehe,bò bò lết lết,kiểu nào tới ọp cùng các Bác được là em bùng;)

alias.noodles
08-10-2008, 16:11
Nhà bạn vntuyen sắp xếp chương trình đi để anh em vào ném đá nào :)

Tớ kiến nghị nên chọn chỗ nào ấm cúng và yên tĩnh để bà con còn trò chuyện tâm tình chứ chỗ hôm nọ ăn uống thì tốt nhưng hơi ồn, dạo này có tí tuổi rồi chỉ thích nghe thủ thỉ thôi :">

LinhEvil
08-10-2008, 16:19
Con lạy cụ,.. thủ thỉ cái con zủ zỉ... ( ấy ya con này ko liên quan đến bé Dudi nhé)

Cụ xem thế lào bố trí vào Thứ 7 í hoặc đi hẳn ra Bình Dương ăn bánh xèo cho ló zủ zỉ

vntuyen
08-10-2008, 16:41
Nghe hay đấy, để xem đã... nói chung là cái gì cũng cần xem xét cẩn thận, phát huy nội lực và hạn chế các điểm yếu kém... hà hà...

dugiang
08-10-2008, 17:08
Tớ không hiểu mọi người chê cái nhà hàng Bụi ấy chỗ nào? Thức ăn ngon, chỗ ngồi lịch sự ấm cúng, giá không quá cao, phuc vụ lại tốt.
Tớ chỉ thấy mỗi hàng xóm không tốt. Hôm nọ lỡ cao hứng nhậu tới 5g sáng. Lúc ngồi ngoài ban công chỉ nói chuyện ồn ào tí mà chửi um lại còn ném đá. Sau ghét vào trong đóng cửa vác đàn hát tới say. Về xe đã cất vào trong, khật khưỡng ra taxi. Lúc trưa quay lại lấy xe chẳng thấy nhăn nhó gì chỉ xin có 20k.

LinhEvil
08-10-2008, 17:24
Ta không ăn chính vì ta không chê

Nếu không chê được cái gì ngồi ăn tức chết mất

hự hự:shrug:

Em kêu gọi off vào ngày thứ 7 để đón em Susu ping ping luôn rồi ta pang pang...=))

Ariel
08-10-2008, 21:16
NETWALKER ui! co khi tháng 11 này mình có chuyến công phượt CANADA, bạn ở xứ đó phải không? mình định tìm bạn phượt ở đất khách quê người cho đỡ bơ vơ. Mình dến ONTARIO bạn ạ

nhocdenthui
08-10-2008, 21:41
Off thứ 7 xong rồi, CN nhà mình có làm gì không? Nếu có, cho em join với.

Thứ 7 vẫn đang lưu vong ạ :shrug:

ohlalababygirl
09-10-2008, 08:53
Ôi các Bác ơi,vậy tình hình vụ ọp ẹp thế nào ạ,tối 10/10 hay thứ 7 vậy ạ.
10/10 thì được còn thứ 7 có lẽ em bận ạ,hic

vntuyen
09-10-2008, 11:42
Mình vừa có việc đột xuất vào 10/10 nên chắc không đi được. Nhờ anh em nhà Linh xem rồi thông báo với mọi người nhá. Thêm nữa má mì Cua còn đang lưu vongvới lại tớ cũng đang thèm ăn susu su hào. :)

movadoklx
09-10-2008, 11:58
Nhà bạn vntuyen sắp xếp chương trình đi để anh em vào ném đá nào :)

Tớ kiến nghị nên chọn chỗ nào ấm cúng và yên tĩnh để bà con còn trò chuyện tâm tình chứ chỗ hôm nọ ăn uống thì tốt nhưng hơi ồn, dạo này có tí tuổi rồi chỉ thích nghe thủ thỉ thôi :">

Em thấy quán Sơn Hà nằm ở Hai Bà Trưng được không bác Mì ???

LinhEvil
09-10-2008, 13:46
Sơn Hà có cái chòi. Mình bao thầu cái chòi đấy cũng đẹp ớ.

Nhưng Sơn Hà thì tối mới vui, mí lại hơi chát tí... hí hí

movadoklx
09-10-2008, 14:07
vậy qua quận 2 đi, cho hương đồng gió lội tí , có quán Ca Dao hay Hương Đồng đó LE, giá cũng hạt rẻ í .

LinhEvil
09-10-2008, 14:12
Mà có thấy ai ọp ẹp gì đâu hớ
có mỗi 2 anh em mình nói chuyện như dớ ở đây ớ.

Hớ hớ...

movadoklx
09-10-2008, 14:18
Như vậy là off trên net ơ.....:T

xxhuy
09-10-2008, 15:32
đi Thanh Đa câu cá cuối tuần, off nguyên ngày cho nó máu .... thích thì thôi rồi, thêm 1 nữa thành 3 nhé, à thêm thằng đen nữa, à thêm thằng Rương dê nữa, à thêm thằng cùi bắp nữa, à thêm em susu dở hơi nữa....ối đứa còn gì...già rồi còn lắm chuyện

Đen
09-10-2008, 16:52
lâu lâu phọt cái ra nghe coi được đó ... qua Thanh Đa cho đỡ bụi bặm đê .

LinhEvil
09-10-2008, 16:56
Chơi nuôn

Thứ 7 hay CN

Thứ bậy chị bận đến 10h sáng :)), CN chị rảnh cả ngày

Đen
09-10-2008, 17:02
Từ nhỏ đến giờ em chỉ đi mỗi quán Đông xanh trong đó ... , " chị " Linh có rành quán nào trong đó thì ..ê.. lên để bà con làm " trưng cầu dân ý " luôn thể

LinhEvil
09-10-2008, 17:40
Quán lào chị cũng duyệt hết

Thế 8h30 sáng CN tập trung ăn sáng - cafe ở Cafe hẻm 47 Phạm Ngọc Thạch...

chừng 10h mình té đi nhỉ?

Em susu ping ping vào thì liên hệ lấy em Cub vàng mà lượn nhá, nếu không nại phải nhờ đến Tunbo đại hiệp rồi... hế hế...

Thế ai đi thì cờn phim đê (beer)

xxhuy
09-10-2008, 18:15
đúng là dân Hà Lội, Thanh Đa nổi tiếng là gì, thằng đen nó chỉ biết mỗi quán í...các quán khác thì phải hỏi anh Mì hô hô hô....

Chốt là: Sáng chủ nhật tập trung ở Cafe hẻm 47 Phạm Ngọc Thạch - ăn sáng uống cafe, đamg chọt nhau, khoe ảnh

10h 30 phọt đi ra Thanh Đa là vừa, đong đưa ra đó 11h, ta câu cá, oánh chén rồi 3h là Kara o rất là kề, xong thích thì tối ta làm quả xem fim thân mật thì lãng mạn và happy cuối tuần vãi loái....

1. Linh
2. Thắng
3. xxhuy
4. Den
5. ... tít tít

susu
09-10-2008, 18:19
Em susu ping ping vào thì liên hệ lấy em Cub vàng mà lượn nhá, nếu không nại phải nhờ đến Tunbo đại hiệp rồi... hế hế...

Cho mượn xe mà ko cho mượn mũ thì lởm lắm đới nhá !! :LL

Quên ạ !!
Chủ Nhật mới ọp thì nem chua hỏng mất mụ già ôiiii ... Mình làm bữa tập dượt trước điiii !!

LinhEvil
10-10-2008, 10:16
Riêng em Su thì mình off thân mật từ tối thứ sáu tức tối nay cũng được.

Tối nay nấu cơm, có ai đến ăn không?:D

xxhuy
10-10-2008, 10:36
xin 1 suất nào....mang theo chai London Dry Gin d.c không bạn ới

LinhEvil
10-10-2008, 11:51
xin 1 suất nào....mang theo chai London Dry Gin d.c không bạn ới

Xời mời xã giao í!!! Hố hố... thế đến đón susu nhá...

alias.noodles
10-10-2008, 16:56
Xời mời xã giao í!!! Hố hố... thế đến đón susu nhá...

Thôi thế là đứt rồi :D

Dudi
15-10-2008, 11:34
Đây là thông báo của SonTT:

em sẽ biếu cụ ảnh uống cà phê nhé :))
nhân tiện em uống hết thuốc rồi, tuần sau vào xin nữa nhá:)

Tức là tuần sau kụ Sỡn sẽ đinh vào Sì Goòng.

Kụ Xị (Devinci) thì vừa báo ken xồn, chưa bit lúc nào mới vào.

Bác nào ừ thì ta đi uống lước chè.

Mấy kụ này đích bit nhậu! Bùn!

SonTT
15-10-2008, 11:52
Em fix lịch rồi bẩm Cụ sau nhé :))
Cà phê cũng xôm mà... nhậu xỉn đâu còn gì vui :)

alias.noodles
15-10-2008, 14:02
Ô la la bạn SonTT mà vào SG thì kiểu gì cũng phải off thật hoành tráng!

Ra tận sân bay đón đoàn có bạn vntuyen, trưởng dại diện phuot còm tại SG và bạn Tun Bo trưởng ban tuyên huấn thơ ca hò vè (bạn Tun xung phong được đi đón vì có tình cảm đặc biệt trừu mến với bạn SonTT:))). Khâu tiếp tân cờ hoa, khẩu hiệu, bông giấy, âm thanh ánh sáng có bạn Cua (đúng chuyên môn nhá) trợ lý là bạn Victor giọng ca khỏe nhất Phượt. Trong những ngày công tác tại SG bé Dudi sẽ đại diện anh em SG áp sát bạn SonTT chăm lo từ khâu ăn ngủ đến hú hí :D

Em và các bạn khác sẽ vỗ tay chào đón và chuẩn bị máy ảnh để chụp macro quả dâu của bạn SonTT :)

Em nhố nhăng tí teo bạn nào không thích thì PM em sẽ tự xóa bài :">

xxhuy
15-10-2008, 15:00
Cụ SonTT vào đây thì cụ í sẽ dẫn mọi người đi, cụ này biết nhiều chỗ hiểm lắm...

cụ ơi, dạo này vẫn ngồi ở avatar chứ nhỉ, chả biết có bé tí nị ngồi cùng cụ ở đấy không

nhocdenthui
15-10-2008, 15:06
Ơ kìa, sao lại nói ra ở làng người ngồi cùng cụ. Cụ giận cụ x vào ;))

SonTT
15-10-2008, 15:13
Vầng, em vẫn đấy, bé Tí nị cũng hay ghé qua chém gió gạt người. Cụ cứ hỏi cháu Cua thì rõ :))

vntuyen
15-10-2008, 15:52

Ai bảo tí teo?

Kinh nhờ? tự xóa bài nữa cơ đấy. Để đấy tớ quét dọn giúp cho, nhá? :gun
Bác Són bác í thích cafe mặc bác í, mình cứ off bia chia đều theo kiểu nam bộ đê...hê he...

giochuong
15-10-2008, 16:13
Các bác Xì gòn hay túm tụm ở đâu á ? Khi nào rỗi em ra hóng hớt tí làm quen, phượt mồm tí :)

tunbo
15-10-2008, 16:15
Ô la la bạn SonTT mà vào SG thì kiểu gì cũng phải off thật hoành tráng!

Ra tận sân bay đón đoàn có bạn vntuyen, trưởng dại diện phuot còm tại SG và bạn Tun Bo trưởng ban tuyên huấn thơ ca hò vè (bạn Tun xung phong được đi đón vì có tình cảm đặc biệt trừu mến với bạn SonTT:))). Khâu tiếp tân cờ hoa, khẩu hiệu, bông giấy, âm thanh ánh sáng có bạn Cua (đúng chuyên môn nhá) trợ lý là bạn Victor giọng ca khỏe nhất Phượt. Trong những ngày công tác tại SG bé Dudi sẽ đại diện anh em SG áp sát bạn SonTT chăm lo từ khâu ăn ngủ đến hú hí :D

Em và các bạn khác sẽ vỗ tay chào đón và chuẩn bị máy ảnh để chụp macro quả dâu của bạn SonTT :)

Nhố nhăng thật =)):LL, vì cái chỗ nói đến "... tình cảm đặc biệt trừu mến ...", hà cớ gì phải nhét cái mặt cười ngoác vào dư thế?, hả bạn Mỳ Ý?:D:D:D

khatu_lovely
15-10-2008, 16:48
Em ở SG,bác nào có phượt vòng vòng NT,DL trở về Cà Mau thì hú em nghe .

Sao em thấy phong trào miền Nam có vẻ íu quá .

Cuối tuần anh em có họp mặt ở đâu không vậy ??:)

alias.noodles
15-10-2008, 19:06
Em ở SG,bác nào có phượt vòng vòng NT,DL trở về Cà Mau thì hú em nghe .

Sao em thấy phong trào miền Nam có vẻ íu quá .

Cuối tuần anh em có họp mặt ở đâu không vậy ??:)

Làm gì có phân chia vùng miền ở đây bạn ơi! Thích đi đâu thì đi thôi, tớ ở SG mà toàn đi chơi miền bắc và Tây nguyên :)

Trên diễn đàn có một số bạn hiện sống và làm việc tại SG cũng thỉnh thoảng gặp gỡ tán chuyện "phượt" nhưng chưa có lịch cố định mà hứng lên thì hẹn hò rủ rê nhau thôi.

@ bạn giochuong: Mọi thông tin về offline bạn theo dõi tại đây nhé!

alias.noodles
15-10-2008, 19:08
Nhố nhăng thật =)):LL, vì cái chỗ nói đến "... tình cảm đặc biệt trừu mến ...", hà cớ gì phải nhét cái mặt cười ngoác vào dư thế?, hả bạn Mỳ Ý?:D:D:D

Ầy dà bạn Tun sao hay thẹn thế, bạn chả tâm sự với tớ thế mà :)

xxhuy
15-10-2008, 19:10
Làm gì có phân chia vùng miền ở đây bạn ơi! Thích đi đâu thì đi thôi, tớ ở SG mà toàn đi chơi miền bắc và Tây nguyên :)

bạn này đi kung khủng lắm, đố ai mà bám càng được

come back
16-10-2008, 02:13
Đường miền Tây về nhiều đoạn tối om không đèn đường gặp đúng lúc mưa lớn đường nhiều chỗ bị ngập, xe tải chạy xung quanh ớn quá các bác ah. Em xách xe đi làm giấy tờ thế nào không xong, rảnh rỗi tính lượn Long An tí ai dè nổi hứng bắn thẳng tới Bến Te luôn.

Cần Thơ gạo trắng nước trong, người đi đâu cũng gặp :D khoảng 1 ngày 1 đêm ở vùng trung tâm thành phố và lân cận có gì hay không các bác ? Trưa thứ 7 cuối tuần này có khả năng em lượn tí chủ nhật về cho biết. Có quán nhậu nào ngồi nghe cải lương không nhỉ ? Xem tivi thấy thích quá (chính xác là xem trong phim, được quán như thế càng tốt :))(NT)=)))
Tiện thể bác nào quẳng cho em cái địa chỉ hotel nào bình dân mà ngon, bổ, rẻ, wifi, vùng trung tâm :D
Nếu viết không đúng chỗ các bác xá tội cho, em ngại mở topic lắm :)

P/s : Các bác biết quán nhậu nào ở Saigon có hát cải lương không ? Uống vào nhiều khi em lại khoái loại này hoặc là nhạc dance :D

alias.noodles
16-10-2008, 08:14
Đường miền Tây về nhiều đoạn tối om không đèn đường gặp đúng lúc mưa lớn đường nhiều chỗ bị ngập, xe tải chạy xung quanh ớn quá các bác ah. Em xách xe đi làm giấy tờ thế nào không xong, rảnh rỗi tính lượn Long An tí ai dè nổi hứng bắn thẳng tới Bến Te luôn.

Cần Thơ gạo trắng nước trong, người đi đâu cũng gặp :D khoảng 1 ngày 1 đêm ở vùng trung tâm thành phố và lân cận có gì hay không các bác ? Trưa thứ 7 cuối tuần này có khả năng em lượn tí chủ nhật về cho biết. Có quán nhậu nào ngồi nghe cải lương không nhỉ ? Xem tivi thấy thích quá (chính xác là xem trong phim, được quán như thế càng tốt :))(NT)=)))
Tiện thể bác nào quẳng cho em cái địa chỉ hotel nào bình dân mà ngon, bổ, rẻ, wifi, vùng trung tâm :D
Nếu viết không đúng chỗ các bác xá tội cho, em ngại mở topic lắm :)

P/s : Các bác biết quán nhậu nào ở Saigon có hát cải lương không ? Uống vào nhiều khi em lại khoái loại này hoặc là nhạc dance :D

Về miền Tây tìm wifi có lẽ hơi khó ;)
Ở SG thì ra Xưa và Nay hay công viên trước dinh Thống Nhất thì bao la :)
Quán nhậu có đờn ca tài tử thì đầy :D

NATO
16-10-2008, 11:39
Khách san co Wifi trung tâm thì vao Nhà khách số 2 (số 2 Hai Bà Trưng) ngay cạnh bến Ninh kiều, giá cả tốt có kèm ăn sáng, nhìn ra sông luôn mỗi tội đêm ngủ cứ tưởng có cái máy cắt cỏ nó chạy qua giường.

Rẻ nữa thì vào Tây Hồ phòng cũng sạch sẽ trung tâm, hoặc Xuân Mai nhưng 2 cái này em không chắc có Wifi không

cafe Wifi thì đầy, cùng lắm vào Sao hôm ngay trong chợ cổ bến Ninh Kiều, làm cốc cafe wifi cả ngày

giochuong
16-10-2008, 13:36
Cần Thơ thì em hay ở ks Xuân Khánh trên đường 30/4, thuộc quân đội nên về an ninh thì khỏi lo đang đêm ngủ có mấy em đi gõ cửa phòng như chỗ khác. Thi thoảng nếu ở chung mấy bạn cán bộ quân đội Cam pốt sang công tác thì còn có lính bồng súng gác 24/24 hẳn hoi.
Ks này có ăn sáng (ko ngon lắm nhưng tạm được ) nhưng cafe thì hơi kém, có bờ sông nên rất mát mẻ. Có wifi.
Trong khuôn viên có nhà hàng, giá cả rẻ hơn so với mấy nhà hàng bên ngoài, làm món cũng ngon nên em toàn nhậu ở đây, lỡ xỉn thì chỉ cần lết vài cái là về phòng ngủ luôn.

Dudi
16-10-2008, 13:44
Quote:
Originally Posted by SonTT

nhân tiện em uống hết thuốc rồi, tuần sau vào xin nữa nhá

Đã lấy thuốc cho cụ, để sẵn rồi. Cụ vào thì bẩu ngay.

Số lượng nhìu, lấy cho cả cụ Quạt nữa, thể theo nhời của cụ Nờ.

alias.noodles
16-10-2008, 13:44
Được nhất khoản này, tớ mà đi đâu xa cũng chỉ thích tìm chỗ nào oánh chén thật gần nơi nghỉ để có gì thì "thuyền chìm tại bến" :D

imim
17-10-2008, 16:45
Đầu tháng 11 em công cán trong SG 1 tuần, các bác nhậu ở đâu cho em đến phá mồi với (beer)

Dudi
17-10-2008, 23:12
Đầu tháng 11 em công cán trong SG 1 tuần, các bác nhậu ở đâu cho em đến phá mồi với (beer)

Welcome, welcome!

Các nãnh đạo đang bựn ngủ cả, nên em tranh thủ lói lăng :D

Tựn tháng 11 bác mới vào thì bọn em xỉn hết rùi.

Trong này mỗi tháng nhậu có 2 lần thui bác ạ! (NO)

Mỗi lần nhậu 3 kỳ

Mỗi kỳ chỉ nhậu 4 cữ

Mỗi cữ chỉ 5 đợt

Mỗi đợt chỉ có 3 tăng.

2 tăng đầu, mỗi tăng chừng 3 tiếng. Tăng 3 là tùy hỉ.

Ấy là tần suất. BÁc cũng nên cân nhắc về môn phái nữa kẻo phá mồi nhầm thì căng:

Chưởng, Phó Chưởng môn cờ tây là bác Rì với bác Vồ. Rượu trắng thơ đen là bác Tũn Bồ, xxhuy...

Hoành tráng cua ghẹ là bác Cua. Thanh cảnh lửng lơ cá vàng là bác Mun. Lơ mơ rau rá là bác Come Back.

Nước non dạt dào là Vic Tồ, Den, Vô Pha Tốc, No Pass, Whynot...

Còn thi chuyện chò nói trước lảng sau là nãnh đạo Tờ. Bác ý mà hô ọp ẹp thì phải cảnh rác, xù như bỡn, làm anh em tơ hơ... =))

(Chanh thủ bác ý đang ngủ, lói xấu tý rồi té) :)

Dudi
18-10-2008, 10:27
Cần Thơ thì em hay ở ks Xuân Khánh trên đường 30/4,
Ks này có ăn sáng (ko ngon lắm nhưng tạm được ) nhưng cafe thì hơi kém, có bờ sông nên rất mát mẻ. Có wifi.
Trong khuôn viên có nhà hàng, giá cả rẻ hơn so với mấy nhà hàng bên ngoài, làm món cũng ngon nên em toàn nhậu ở đây, lỡ xỉn thì chỉ cần lết vài cái là về phòng ngủ luôn.

Cái chỗ này khoái nhất là quán thoáng mát, chìa ra bờ sông, sạch sẽ, phục vụ văn minh,

Ở đó có đặc sản miền Tây, rắn rết, cá mú... Rắn thì cũng được, nhưng hương vị thì hơi khác SG.

Ngon nhất của quán này là rùa. Hấp hiếc cũng được, nhưng cà ri ngon hơn.

Trứng rùa thì ngon bổ, cơ mà hơi khó ăn nếu không quen. Nấu sôi kiểu nào nó vẫn tanh và không thể chín như trứng gà, cứ lỏng toẹt như của trẻ con ý. Tanh khủng khiếp như một đặc trưng.

Ăn thì chỉ có nuốt trọng cho nó chắc.

alias.noodles
18-10-2008, 11:39

Rất hân hạnh được offline với bạn Imim ở SG nhá, ước gì có cả bạn Baxu nữa thành một cặp "song kiếm hợp bích" thì thì ... :">

Hôm nọ bạn Susu đại diện cho các cháu Phượt Teen vào SG công tác nhưng đợt đấy lãnh đạo vntuyen còn bận đi uống bia chùa em thì bận đi làm công quả, bé Dudi bận đi thi "hàm răng trắng, nụ cười xinh" nên chả tụ tập được đông đủ bà con cũng là một thiếu sót cần rút kinh nghiệm :(

((NT) xin lỗi cháu Su nhé (K))

Bạn SonTT vào SG chưa nhỉ?

SonTT
18-10-2008, 11:52
Bạn SonTT vào SG chưa nhỉ?

Chúng mình hẹn hò sáng thứ 4 ở cà phê Zenta nhé :) khoảng 9h start nhỉ
Tối thứ 3 mình vào, đi khách, rảnh sáng thứ 4 đến 1h, 3h chiều thứ 4 bay ra HN.

alias.noodles
18-10-2008, 12:02
Chúng mình hẹn hò sáng thứ 4 ở cà phê Zenta nhé :) khoảng 9h start nhỉ
Tối thứ 3 mình vào, đi khách, rảnh sáng thứ 4 đến 1h, 3h chiều thứ 4 bay ra HN.

Nhứt trí cao (wait)

Công nhận các bạn HN rất chuyên nghiệp:
"bay vào - đi khách - off Zenta - bay ra" (c)

Các bạn ở SG lưu ý nhé, thông báo này thay cho giấy mời đấy ạ!

susu
18-10-2008, 12:55
Hôm nọ bạn Susu đại diện cho các cháu Phượt Teen vào SG công tác nhưng đợt đấy lãnh đạo vntuyen còn bận đi uống bia chùa em thì bận đi làm công quả, bé Dudi bận đi thi "hàm răng trắng, nụ cười xinh" nên chả tụ tập được đông đủ bà con cũng là một thiếu sót cần rút kinh nghiệm :(

((NT) xin lỗi cháu Su nhé (K))

Giá mà trước khi đi,cháu thân gửi tới chú Mì một cái PM có với tựa đề : Miss U!!
thì có nhẽ "chúng" mình đã có offline thưn mựt,chú nhỉ !! ;) :LL =))

vntuyen
18-10-2008, 17:11
... xù như bỡn, làm anh em tơ hơ... =))
Bác làm em xí hổ quá, hôm đó em bựn thiệt. Thứ 4 này cafe ở Zenta gần cơ quan em, em quên lịch nhưng hình như không họp hành gì. Bác ra làm chén trà rồi em ra hầu bác. Nếu lỡ xù thì bác cứ tính lũy tiến, bác nhá. :)

nhocdenthui
18-10-2008, 20:35
Confirm! =))

Lãnh tụ có cần đi mua CD hay cái gì ở SG không thì mọi người chuẩn bị cho nó chu cbn đáo ạ :P

SonTT
18-10-2008, 20:56
Confirm! =))

Lãnh tụ có cần đi mua CD hay cái gì ở SG không thì mọi người chuẩn bị cho nó chu cbn đáo ạ :P

Sài gòn hồi này không có nhiều thứ để mua lắm :)
Lần khác vào rủ Cua đi phố Tây đen chụp đời thường nhé :)

alias.noodles
20-10-2008, 10:44
9h sáng ngày thứ 4 (22/10/2008) có buổi offline với bạn SonTT tại cà phê Zenta đường Mạc Đĩnh Chi nhé.

Các bạn ở SG vào đây xác nhận đã nhận được giấy mời :)

LinhEvil
20-10-2008, 10:55
Nhà em ở Xing bố ló rồi, CN mới về cơ

Thế cho mình vuốt râu lãnh tụ cái nhá.

( hông biết có mang M8 đi không, tiếc quá, mất cơ hội sờ rồi ... không hiểu sờ xong có tê tê cả người đi không)

Dudi
20-10-2008, 11:23

(... không hiểu sờ xong có tê tê cả người đi không)

Vuốt hay xờ râu thì chắc nãnh tụ cho rồi đới.

Còn có "tê tê cả người" hay không là phụ thuộc vào việc vuốt sờ râu nào ::D

Cụ ý nhều râu lém, râu nào cũng là râu, bảo đảm tê nào cũng là tê =))

SonTT
20-10-2008, 12:46
Nhà em ở Xing bố ló rồi, CN mới về cơ

( hông biết có mang M8 đi không, tiếc quá, mất cơ hội sờ rồi ... không hiểu sờ xong có tê tê cả người đi không)

Đang định không mang máy đi, thế để đem M8 huyền thoại theo làm hàng nhá :)

LamBro550
20-10-2008, 13:53
Thứ tư em vẫn còn ở SG, thử đi xem mặt bác Son tê giác xem ló thế nào, nghe giang hồ đồn đầu bác xoay được 360 độ ...
Hố hố

alias.noodles
20-10-2008, 14:02
Bạn Lambro550 với bạn SonTT mà chụp ảnh lưu niệm khéo bà con tưởng là 2 nhân vật chính của chương trình "Như chưa hề có cuộc chia ly" :LL :))

LinhEvil
20-10-2008, 14:04
Như chưa hề có cuộc phân râu :shrug:

ohlalababygirl
20-10-2008, 14:34
Chúc các Bác sáng thứ 4 ọp ẹp sôm tụ,em chỉ dám hóng hớt từ xa thui,hic hic

SonTT
20-10-2008, 14:37
Thứ tư em vẫn còn ở SG, thử đi xem mặt bác Son tê giác xem ló thế nào, nghe giang hồ đồn đầu bác xoay được 360 độ ...
Hố hố

Hay tổ chức bán vé đi, có khi thu được 1 món không chừng :))

LinhEvil
20-10-2008, 14:47
Hay tổ chức bán vé đi, có khi thu được 1 món không chừng :))

Tour hot.

Tê Giác 1 sừng, đầu quay 360 độ, cổ đeo M8.

Lịch trình:
+ sáng xe đón đoàn tại Cty Cholontourist
+ Hướng Dẫn Viên đưa đoàn đến Zeta cafe
+ Xem và nắm thử sừng tê giác
+ Vặn đầu tê giác ( chi phí tự túc, vặn 1 lần 30$, không bao gồm trong giá tour)
+ Chụp ảnh với tê giác bằng M8 ( chi phí tự túc, mọi chấn thương trong quá trình chụp hình được bảo hiểm toàn phần)

Bao gồm:
+ Xe đưa đón
+ Cafe
+ HDV tiếng Trung, tiếng Anh ( có võ)
+ Bảo hiểm thân thể AIG ( AIG ở VN chưa phá sản)

Giá tour: 87$/người
Trẻ em từ 6 - 12 tuổi: 75% giá tour tuy nhiên không khuyến khích mang con theo.
Trẻ em dưới 6 tuổi: Không nhận khách vì có hại cho sức khỏe.

Liên hệ đại lý: 09122456876

Dudi
20-10-2008, 14:55
Chúc các Bác sáng thứ 4 ọp ẹp sôm tụ,em chỉ dám hóng hớt từ xa thui,hic hic

Vào đi, đừng sợ. Bác Sỡn đã hứa là ưu tiên cho chị em gái vặt râu bằng dăng mờ :D

Nhưng phải nói cho dõ là bác ý chỉ cho vặt cái dưới thui nhé, cấm vặt cái trên :LL Đọng vào cái trên là ăn :T

Đừng có mờ cố tình hỉu nhầm, gây thương nhớ cho người khác nhé. Cái dưới gọi là dâu, cái trên gọi là dia.

giochuong
20-10-2008, 16:10
Thứ 4 em cố nhịn ăn xôi, bỏ cà phê lề đường chuyển vào cà phê trong hẻm,,, nhầm, cà phê trong quán với các bác.

come back
20-10-2008, 16:18
9h sáng ngày thứ 4 (22/10/2008) có buổi offline với bạn SonTT tại cà phê Zenta đường Mạc Đĩnh Chi nhé.

Các bạn ở SG vào đây xác nhận đã nhận được giấy mời :)
Em đăng kí một suất dự bị được không cán bộ ? Đang bị cảm nhẹ sau mấy ngày tắm mưa bất đắc dĩ :(

alias.noodles
20-10-2008, 21:42
Em đăng kí một suất dự bị được không cán bộ ? Đang bị cảm nhẹ sau mấy ngày tắm mưa bất đắc dĩ :(

Nhà mình không chơi dự bị nhé, lại có câu "Mặt zỗ mà sợ zời mưa à?"

Thứ 4 cố gắng thu xếp ra off nhé Comeback :)

tunbo
20-10-2008, 21:47
Lâu lâu anh Són Tí Ti
Vào Sài đi khách, bận gì cũng ra :D:LL
Chín giờ, ở quán Zenta
Thứ tư, giờ ấy em ra em dòm (beer):LL

gió hoang
21-10-2008, 10:06
Bác Mỳ cho số để tiện hỏi han vụ ọp nai nhá. Tks bác...

vntuyen
21-10-2008, 14:58
Sau ọp cafe lúc 9g cũng tới trưa, có gì không nói sớm để nhà em sắp xếp đội hình? Họp hiếc em hoãn được nhưng đưa rước em phải có kế hoạch cụ thể, không thể đột xuất được :)

alias.noodles
21-10-2008, 15:32
Sau ọp cafe lúc 9g cũng tới trưa, có gì không nói sớm để nhà em sắp xếp đội hình? Họp hiếc em hoãn được nhưng đưa rước em phải có kế hoạch cụ thể, không thể đột xuất được :)

Bạn SonTT không dùng thức uống có cồn (nghe đồn thế) nên chắc chỉ off cà phê thôi. Sau khi tiễn bạn SonTT ra sân bay rất có thể một số bạn sẽ thấy buồn và có nhu cầu ngồi lại để chia sẻ, động viên nhau ...

--> bước qua đường là đến Hoa Viên :)

Trong trường hợp như thế này tốt nhất nên báo bận cả ngày (hoãn họp, bận việc cơ quan không đưa rước được) trong trường hợp xả kèo thì quay về đưa rước vừa lành vừa lấy thêm điểm thưởng :D

(NT) không phổ biến rộng rãi kinh nghiệm này nhá!

gió hoang
21-10-2008, 18:52
Sao không đọc được PM của bác Mỳ nhể? Để đỡ mất công dậy bảo, bác nhắn tin vào số này nhá: 0908283468. Tks and CU...

thanhla
21-10-2008, 22:24
e bán dc 1 tá vé xem tê giác rồi bà con oi

vntuyen
22-10-2008, 10:00
Hiện đang ngồi ở Zenta, quân số đang tập trung, hiện cộng 9 tay, có em Cua!!!!

come back
22-10-2008, 10:04
Em giờ này mới lò dò dậy, chuẩn bị và chạy lên mất 1h đành ở nhà vậy :T

voongsenh
22-10-2008, 11:03
đang lang thang sg mà ko đc nhập bọn.thế mới đau :shrug:

KhuVuon
22-10-2008, 14:59
Sài gòn hồi này không có nhiều thứ để mua lắm :)
Lần khác vào rủ Cua đi phố Tây đen chụp đời thường nhé :)

Bác SơnTT vào SG mà được tiền hô hậu ủng thế nhỉ . Ngưỡng mộ bác quá. Lâu quá không thấy bác chửi nhau trên Ấy nữa,tưởng mất tiêu rồi, hóa ra là làm dân Phượt ở đây.

Bác còn ở SG không vậy ? Em đang ở Trương Định.

alias.noodles
22-10-2008, 15:06
Bạn SonTT giờ này chắc đang ngồi ngáp vặt ở sân bay TSN ;)

Dạo này hưởng ứng phong trào lập lại trật tự văn minh đô thị nên không ai chửi trên diễn đàn nữa toàn offline chửi thẳng vào mặt nhau thôi :D

KhuVuon
22-10-2008, 16:27

Dạo này hưởng ứng phong trào lập lại trật tự văn minh đô thị nên không ai chửi trên diễn đàn nữa toàn offline chửi thẳng vào mặt nhau thôi :D

Vậy khi nào mình phải chửi nhau với bác ý. Ngày trước (chắc cũng dễ 8-10 năm) cũng hay chửi nhau với bác ý lắm.

SonTT
22-10-2008, 20:41
Vậy khi nào mình phải chửi nhau với bác ý. Ngày trước (chắc cũng dễ 8-10 năm) cũng hay chửi nhau với bác ý lắm.

Đứa nào đấy hả =))=))=))

SonTT
22-10-2008, 20:42

Bạn Mì thích nhất là ngồi chửi mấy đứa quấn quít bên Banmai nhỉ :))
Cung hi, cung hỉ, sẽ có người không để bạn yên thân đâu :D

alias.noodles
22-10-2008, 21:50
Bạn Mì thích nhất là ngồi chửi mấy đứa quấn quít bên Banmai nhỉ :))
Cung hi, cung hỉ, sẽ có người không để bạn yên thân đâu :D

Dạ em biết rồi ạ :D
Đang lo lắm cơ :(
Có động thái gì bác mật thư cho em cái nhá (NT)

KhuVuon
22-10-2008, 23:52
Đứa nào đấy hả =))=))=))

Đùa bác SơnTT thôi. Chưa chửi nhau với bác đâu, em ở SG, bác ở HN, Mỗi lần gặp nhau ở SG hay HN chưa đủ thời gian để chửi nhau.

Em làm Phần mềm, cũng ở cái máng lợn như bác được 12 năm rồi, trình độ kém nên chả biết đi đâu ngoài các máng lợn ấy.

He he, chắc là bác sẽ nhận ra người Rất quen thôi. Riêng bác thì quá nổi tiếng rồi.

vntuyen
23-10-2008, 14:15
Lúc trước thì bị yeuanhsuotdoi nó ám ảnh thơ. Dạo này thì khuvườn hết bên bia lại bên SG. Chả nhẽ gôm hết qua bên nhảm nhí. Làm lao công cũng mệt :gun :T

SonTT
23-10-2008, 14:33
Tuyên chia xong 1000 tỷ chưa, vào mới biết bác hoành văn tràng quá.
Chia nhanh đi con đi Buôn Đồn phá đồn nhá

alias.noodles
23-10-2008, 14:43
Tuyên chia xong 1000 tỷ chưa, vào mới biết bác hoành văn tràng quá.
Chia nhanh đi con đi Buôn Đồn phá đồn nhá

Cái khoản 1000 tỷ này hơi nhiều số không cho nên phải tính toán tí tẹo ;)

Mà bạn vntuyen bẩu là không thích đi Buôn Đôn vì lên đấy hay bị Lừa lắm :LL

Bạn SonTT tập trung vào tập lái máy bay đê, lúc nào lái mỏi mềm rồi thì post mấy cái ảnh chụp bằng M8 lên cho cả nhà cùng xem nhá :)

kephieulang
23-10-2008, 16:57
Đùa bác SơnTT thôi. Chưa chửi nhau với bác đâu, em ở SG, bác ở HN, Mỗi lần gặp nhau ở SG hay HN chưa đủ thời gian để chửi nhau.

Em làm Phần mềm, cũng ở cái máng lợn như bác được 12 năm rồi, trình độ kém nên chả biết đi đâu ngoài các máng lợn ấy.

He he, chắc là bác sẽ nhận ra người Rất quen thôi. Riêng bác thì quá nổi tiếng rồi.
Làm phần mềm, ở FPT (HCM) 12 năm, lại thích phượt, dân Cao Nguyên có lẽ ko có được mấy người, bác nhỉ

Dudi
23-10-2008, 16:58
Nhà Rì tập trung vào lập kế hoạch đi đứng ví lại lập đội đá banh đê.

Đá banh đê!

Đá đê, để đi đâu còn giao niu với địa phương cho nó tăng phừn đoàn kết.

nhocdenthui
23-10-2008, 17:04
Vụ đốt lửa, giao lưu và tắm suối chắc thôi bé Ru ri ợ. Bọn em quyết định về AG thăm sông nước.
Tuyền chỉ có gái hí hí

vntuyen
24-10-2008, 07:54
Nếu chỉ có gái thì hơi bị nhức đầu đây, có dám đi không tớ cũng không biết nữa????
Bác Son lo tập trung chiên môn lái máy bay đê, còn cái vụ ngàn ti kia bác đừng có để ý, bé tí tí ấy mờ.
Ai bảo tớ sợ bì lừa??? Tây Nguyên với Trung Nguyên gì tớ cũng xừ láng...chả sợ khỉ khô gì. Thế bao giờ Bác Du di và Mỳ đi lại Tây Nguyên. Hay đi Gia Lai - Kontum có được không? Serious đấy. :)

Dudi
24-10-2008, 09:47
Ai bảo tớ sợ bì lừa??? Tây Nguyên với Trung Nguyên gì tớ cũng xừ láng...chả sợ khỉ khô gì. Thế bao giờ Bác Du di và Mỳ đi lại Tây Nguyên. Hay đi Gia Lai - Kontum có được không? Serious đấy. :)

Đi đâu cũng được. Cơ mà nãnh đạo tàn đi xe hơi thì chán bỏ mự. Đi xe máy hôn?

vntuyen
24-10-2008, 09:51
em nói đi xe máy mà bác, đi xe hơi thì nói làm gì. Em nói thật đấy, em phượt đâu chứ chưa phượt chung với mấy anh chị em ở đây, em có thể xin quota được. :)

Dudi
24-10-2008, 11:55
Vụ đốt lửa, giao lưu và tắm suối chắc thôi bé Ru ri ợ. Bọn em quyết định về AG thăm sông nước.
Tuyền chỉ có gái hí hí

Em cũng nhận được PM của bác Imim nói không đi TN nữa, đi miền Tây thui. Cũng bùn bùn...

Thôi thì chúc các bác lên đường vui vẻ.

Em viết tặng riêng cho đoàn các một bài dưới đây, gọi là không đi được thì cũng chia sẻ vậy:

https://www.phuot.vn/showthread.php?p=70661#post70661

@vntuyen: Bác Công Tờ Điện thay các gái lấy thân mìn "lấp vào chỗ trống" đi Tây Nguyên nhé. Có thời gian em sẽ update bài về BMT để bác thêm hứng lấy visa.

Và bọn em cũng tự hào là những người đứng đắn để bác gái tin tưởng giao visa cho bác :D, còn chuyện giao chứng cho ác tính sau :)

xxhuy
24-10-2008, 12:46
cho cháu xin 1 suất theo vụ Tây Nguyên nhé bé Dudi ơi

KhuVuon
24-10-2008, 15:47
Làm phần mềm, ở FPT (HCM) 12 năm, lại thích phượt, dân Cao Nguyên có lẽ ko có được mấy người, bác nhỉ

Chắc có mình tớ thôi ! Dở hơi nên nó thế !

Hội SG khi nào Off nhắn phát nhỉ. Thật ra, thích nhậu hơn là Phượt. Đi Phượt chẳng qua là kiếm Khung cảnh, môi trường và bạn nhậu thôi .

vntuyen
24-10-2008, 16:49
Có khứa kìa bác Mỳ và bé Dudi ơi....(beer)

alias.noodles
24-10-2008, 22:37
Nếu chỉ có gái thì hơi bị nhức đầu đây, có dám đi không tớ cũng không biết nữa????
Bác Son lo tập trung chiên môn lái máy bay đê, còn cái vụ ngàn ti kia bác đừng có để ý, bé tí tí ấy mờ.

Có ai bảo bạn vntuyen sợ bị lừa đâu!
Là tớ là khuyến cáo các bạn nữ thôi, đi Buôn Đôn mà gặp mấy thằng lừa là gay lắm =))

nhocdenthui
24-10-2008, 22:45
... mà thằng gay nó lừa cũng chết à nha :D

imim
24-10-2008, 23:49
Em cũng nhận được PM của bác Imim nói không đi TN nữa, đi miền Tây thui. Cũng bùn bùn...

Thôi thì chúc các bác lên đường vui vẻ.

Em viết tặng riêng cho đoàn các một bài dưới đây, gọi là không đi được thì cũng chia sẻ vậy:

https://www.phuot.vn/showthread.php?p=70661#post70661

@vntuyen: Bác Công Tờ Điện thay các gái lấy thân mìn "lấp vào chỗ trống" đi Tây Nguyên nhé. Có thời gian em sẽ update bài về BMT để bác thêm hứng lấy visa.

Và bọn em cũng tự hào là những người đứng đắn để bác gái tin tưởng giao visa cho bác :D, còn chuyện giao chứng cho ác tính sau :)

Dudi bác ơi, em có nói là em đi TN bao giờ đâu mà bác bảo em là "không đi nữa", em firm từ đầu là chỉ đi AG đấy chứ =))

Thank bài viết của bác về chuyến Đồng Tháp Mười. Chẹp, đoàn đi hoành tráng nhờ, chỉ tội toàn thành phần zừ thôi, thảm nào mà nhắc đến sông nước bác không còn hứng thú gì nữa =)) Đi với cánh t...rẻ nó khác (ám chỉ em cua, LE nhá), bác ạ (NT)

@vntuyen: bác cẩn thận ko bị lừa đi vào đường 723, 724, 725 đấy =))

SG (beer) (beer) nhỉ?

alias.noodles
24-10-2008, 23:56
Dudi bác ơi, em có nói là em đi TN bao giờ đâu mà bác bảo em là "không đi nữa", em firm từ đầu là chỉ đi AG đấy chứ =))

Thank bài viết của bác về chuyến Đồng Tháp Mười. Chẹp, đoàn đi hoành tráng nhờ, chỉ tội toàn thành phần zừ thôi, thảm nào mà nhắc đến sông nước bác không còn hứng thú gì nữa =)) Đi với cánh t...rẻ nó khác (ám chỉ em cua, LE nhá), bác ạ (NT)

@vntuyen: bác cẩn thận ko bị lừa đi vào đường 723, 724, 725 đấy =))

SG (beer) (beer) nhỉ?

Đã bẩu là hân hoan đón chào bạn imim cơ mà :)

Có em Cua và LE tháp tùng là yên tâm rồi, hôm nào về SG ta hẹn hò dòm mặt nhau xong rồi (beer) luôn.

Hôm nọ bạn SonTT vào quây quần với anh em 1 buổi vui lắm cơ, cả hội thi nhau nói xấu các bạn vắng mặt đến sùi bọt mép, mỏi tay (vì chém gió) ê hết cả mông khi đó bạn SonTT mới cho sờ vào M8 :D xong cho từng bạn mượn dí mào mặt nhau chụp tanh tách vui lắm (nhưng chửa thấy ảnh đâu :shrug:)

imim
25-10-2008, 00:04
Đã bẩu là hân hoan đón chào bạn imim cơ mà :)

Có em Cua và LE tháp tùng là yên tâm rồi, hôm nào về SG ta hẹn hò dòm mặt nhau xong rồi (beer) luôn.

Hôm nọ bạn SonTT vào quây quần với anh em 1 buổi vui lắm cơ, cả hội thi nhau nói xấu các bạn vắng mặt đến sùi bọt mép, mỏi tay (vì chém gió) ê hết cả mông khi đó bạn SonTT mới cho sờ vào M8 :D xong cho từng bạn mượn dí mào mặt nhau chụp tanh tách vui lắm (nhưng chửa thấy ảnh đâu :shrug:)

Thank anh!

Mà cho em hỏi khí không phải chứ M8 là cái gì ấy nhỉ? Em nghe đồn thổi đã lâu, nhưng ko rõ cái vật danh bất hư truyền này là cái gì ạ mà lại gắn với bác Sontt, rồi mông, rồi này nọ? Em tưởng gắn với bác Sontt thì chỉ có dâu thôi nhỉ? giờ lại còn gần mông nữa à? khó thế. Áo giáp hay là thiết bị tinh vi gì đấy ạ? Dùng vào việc gì? tại sao lại dùng? đến khi nào thì hết dùng? sờ vào xong có sướng hơn tí nào ko?
(em thật được cái rốt nhưng ham học hỏi, tìm tòi, nhân tiện thì khám phá)

nhocdenthui
25-10-2008, 00:07
Giời ơi, cái M8 nó bí ẩn lắm chị immi ơi. Lãnh tụ là lãnh tụ chỉ ngắm chỉ không dùng đâu á.

À, thỉnh thoảng đưa mọi người xem, sờ, này nọ... rồi lại gói vào cái nón và cất vào cái balô :D

Anh Già
25-10-2008, 00:21

Đâu , đâu ? Đề nghị các bạn cho 5 xu hình minh hoạ ! Thế các bạn không úp sọt cho Tinh Trùng 1 trận à ? :D

alias.noodles
25-10-2008, 00:26
Giời ơi, cái M8 nó bí ẩn lắm chị immi ơi. Lãnh tụ là lãnh tụ chỉ ngắm chỉ không dùng đâu á.

À, thỉnh thoảng đưa mọi người xem, sờ, này nọ... rồi lại gói vào cái nón và cất vào cái balô :D

Ơ thế các bạn Hà Nội chưa được sờ à? Đấy em Cua đã bật mí rồi :)

Nó đen đen, cưng cứng, khá nặng (so với trọng lượng toàn thân bạn SonTT) dưng cầm chắc tay, đầu tròn hơi loe và có khấc, rất nhạy nhấn vào phát bật cạch cạch ngay :LL

Chủ nhân gói gém bảo quản rất kỹ gần như không sử dụng (hôm móc hàng ra khoe với anh em mới là lần thứ 2, em Cua nhìn thấy cả 2 lần :D)

Thật là vinh dự cho các bạn Phượt ở SG :))

vntuyen
25-10-2008, 13:10
Ờ, vừa móc ra xong nhét hàng vào ngay, gì mà xấu hổ thế không biết. Dù sao thì em Cua em í cũng đã khám phá rồi. Kể cả chiếc máy bay, cái đấy là của quý nhất của bác SonTT đấy ạ. :gun

KhuVuon
25-10-2008, 20:26
Kỳ vậy, Topic này là CLB SG mà.
Đâu phải chỗ tưng hứng và Đưa Bác SơnTT lên tầm cao ? Chả có gì gọi là cao.

giochuong
26-10-2008, 10:21

Bác SonTT còn thiếu cái món này nên ngại show hàng cho mọi người, để bác í bid xong cho mọi người xem luôn thể.
http://cgi.ebay.com/LEICA-50MM-F1-NOCTILUX-M-LIMITED-EDITION-ONLY-100-MADE_W0QQitemZ140277013131QQcmdZViewItem?hash=item 140277013131&_trksid=p3286.c0.m14&_trkparms=72%3A1205|66%3A2|65%3A12|39%3A1|240%3A13 09

KhuVuon
27-10-2008, 12:36
Đổi cái Topic này thành SơnTT và Phần còn lại của Phượt Club hay SG Phượt đi nhỉ.

Loãng mất rồi, các bác làm Hình ảnh Lãnh tụ tự xưng cao Vời vợi thế kia thì nhìn thế Ấy nào được.

Khai trừ các đồng chí cao cấp L To đi là vừa !

Chán vãi ! :gun

SonTT
27-10-2008, 12:51
Đổi cái Topic này thành SơnTT và Phần còn lại của Phượt Club hay SG Phượt đi nhỉ.

Loãng mất rồi, các bác làm Hình ảnh Lãnh tụ tự xưng cao Vời vợi thế kia thì nhìn thế Ấy nào được.

Chỗ này là chỗ cu em được mở mồm ra nói sao? =))=))=))

alias.noodles
27-10-2008, 13:42

Bạn KhuVuon thân mến!

Các bạn ở SG trêu chọc, nhổ râu và tung hứng quả M8 của bạn SonTT là vì các bạn thấy đây là một trò vui mỗi khi có một thành viên ở xa đến thăm, ofline với các bạn SG. Trò này là hoàn toàn tự nguyện và tự thân không ai ép buộc và cũng chẳng phải nhằm tôn vinh bất kỳ cá nhân nào, trước đây đã có bạn Chuối, bạn Su, bạn CVN đã từng được chào đón như vậy và sắp tới là bạn Imim.

Chẳng ai ép bạn phải tham gia topic này cả nếu bạn không thích. Còn chuyện bạn sợ topic này loãng cho nên phản đối việc tung hô, hay kêu gọi khai trừ ... là một việc không nên làm vì có thể gây hiểu nhầm cho các thành viên khác. Nếu là chuyện đùa vui riêng tư thì bạn nên PM cho bạn SonTT thì hay hơn!

Chúc bạn tham gia diễn đàn vui vẻ :)

KhuVuon
27-10-2008, 13:59
Cảm ơn Bác Alias.noodles giải thích thấu đáo. Không có vấn đề gì là Yêu-Ghét, Cá nhân ở đây.
Chỉ góp ý chút với mong muốn cho Forum tốt hơn (Tất nhiên theo quan điểm cá nhân). Rất vui vì là thành viên của Forum này.

Chỗ này là chỗ cu em được mở mồm ra nói sao? =))=))=))

Bác SơnTT tạo một Topic riêng để Mở mồm với nhau chút nhở ! Biết trình chửi, lý luận của bác cao nhưng Chân lý luôn là Chân lý.

Dùng Mỹ Từ, dùng hình bóng To Vật vã, dùng Đểu Từ cũng chả Thay đổi được đâu. Đoán được bác sẽ nói gì theo Phong cách của bác Rồi.

SonTT
27-10-2008, 14:02
Nói gì, gặp mấy thằng ngơ ngơ như chú chỉ có chửi thôi chứ nói gì.
Phong với chả cách.

nhocdenthui
27-10-2008, 14:14
Hình M8 đâu lãnh tụ ơi? :D

SonTT
27-10-2008, 14:18
Hình M8 đâu lãnh tụ ơi? :D

Ở trong máy :))

anhminh
27-10-2008, 14:38
Ai biết tiếng Đức làm ơn đọc hộ Lãnh tụ hướng dẫn sử dụng cái đoạn lấy ảnh ra cái. Khổ, chỉ vì có thế ... :D

vntuyen
27-10-2008, 15:04
Ich kann sprechen Deutsch. Call me, baby!

LinhEvil
27-10-2008, 15:08
Ở trong máy :))

Ơ thế ở đây có cả bọn ghen tị và tỉn đểu vào à? Đây không phải là Phượt nhá, đây là CLB Sài Gòn mà CLB Sài Gòn là chỗ để tỉn đều, sờ mó - tôn vinh và ngưỡng mộ nhá.

Gọi Cua ra kẹp phát đứt đôi người!

Thế có gì mới không ngoài vụ M8 vẫn đang ở trong máy ra? :LL

vntuyen
27-10-2008, 15:13
Đi Sing về rồi à em LE? Thế có cần ọp báo cáo không để anh nhờ bác Mỳ thiết kế, lâu quá không (beer)