PDA

View Full Version : Gà 8 - 4: Những Kế Hoạch Chinh Phục Chữ S

Pages : 1 2 3 [4]

hoangbazen83
25-10-2011, 11:53
@út: có lẽ cũng là ý hay. đến chủ nhật hứng lên xe đi.

Cá Bảy Màu
25-10-2011, 12:14
@út: có lẽ cũng là ý hay. đến chủ nhật hứng lên xe đi.
Hay đấy hình như còn cái làng cổ anh em mình chưa đến thì phải

hoangbazen83
25-10-2011, 19:15
Hay đấy hình như còn cái làng cổ anh em mình chưa đến thì phải

Chuẩn, nhưng chủ nhật này là sn anh em thang 9,10 mà. trong đấy có em.

meomapyk
25-10-2011, 20:17
Thấy nhà gà mình rộn ràng sinh nhật , họp mặt mà háo hức quá . Bay giờ em ngăn sông cách núi quá , tuy chưa được tụ tập nhiều với nhà gà nhưng mà vẫn nhớ những hôm phi xe từ TH hay TN về HN để tham gia ăn và chơi với nhà gà .... Nhớ những cung dường ít ỏi tham gia cùng nhà gà nữa....Đi học thì mong đi làm để độc lập bây giờ em lại mong được đi học để được trải nghiệm , khám phá cung đường mới...

Cá Bảy Màu
26-10-2011, 00:48
Chuẩn, nhưng chủ nhật này là sn anh em thang 9,10 mà. trong đấy có em.
Ơ thế em nhầm thứ 7 :D

huonggiangf1
26-10-2011, 09:46
Mọi người ai tham gia buổi SN chủ nhật này thì lên tiếng đi để còn áng chừng được lượng người để đặt cỗ. Chứ ko lại như vụ lẩu ốc thì đau lắm.

Út với Chú có lên ko này? Anh Mạnh có đi ko này? Mấy con gà mái ở nhà có ai đi có ai ko đi thì cũng lên tiếng đi này. Chả hiểu mọi người làm sao nữa :(.

hoangbazen83
26-10-2011, 10:26
Thấy nhà gà mình rộn ràng sinh nhật , họp mặt mà háo hức quá . Bay giờ em ngăn sông cách núi quá , tuy chưa được tụ tập nhiều với nhà gà nhưng mà vẫn nhớ những hôm phi xe từ TH hay TN về HN để tham gia ăn và chơi với nhà gà .... Nhớ những cung dường ít ỏi tham gia cùng nhà gà nữa....Đi học thì mong đi làm để độc lập bây giờ em lại mong được đi học để được trải nghiệm , khám phá cung đường mới...

Đúng là em ở xa nên hay tưởng tượng. không như em nghĩ đâu em ơi.

huonggiangf1
26-10-2011, 11:13
Cột 31/10 mới ở bển về, chị Nhàn đi Sài Gòn chủ nhật mới ra.

Còn ai bận gì nữa hay chỉ đơn giản là ko đi, ko thích đi nữa thì cũng cho BTC biết trước thứ 5 này nhé.

Hôm nọ có bao nhiêu người đóng tiền rồi anh Hoàng?

Nếu ít quá thì thôi nhé. Hủy để ai có kế hoạch riêng gì cũng thoải mái ko phải cân đo đong đếm bỏ cái này thì tiếc cái kia nữa.

Xu_iu
26-10-2011, 14:48
Hix...Cuối tuần, em có việc đi Lào Cai. Ko tham gia sinh nhật với các Gà sinh tháng 9, 10 được. Sr all :(

huonggiangf1
26-10-2011, 15:28
Thêm Momo đi đám cưới thứ Bảy và Chủ Nhật nữa.

loanli_1402
26-10-2011, 16:27
E bận đưa mẹ e đi tiêm.k tham gia được.sr cả nhà nhé
Mà tiện đây có ai biết bs nào hay chỗ nào chữa bệnh thoát vị đĩa đệm giỏi k chỉ giúp e với.Nhìn mẹ e đau đớn mà thấy xót quá

hoangbazen83
27-10-2011, 07:30
Hôm nọ có bao nhiêu người đóng tiền rồi anh Hoàng?

Mới có mỗi em với GT đóng tiền thôi.
XL a e có sn tháng 9,10 nhé. Đến tận hôm nay có lẽ là không đủ người để chúng ta tổ chức sn. Sẽ có kế hoạch tụ tập sau vậy. Xin chào và hẹn gặp lại.

E bận đưa mẹ e đi tiêm.k tham gia được.sr cả nhà nhé
Mà tiện đây có ai biết bs nào hay chỗ nào chữa bệnh thoát vị đĩa đệm giỏi k chỉ giúp e với.Nhìn mẹ e đau đớn mà thấy xót quá

Bố anh có chỗ chữa bên bắc ninh hay lắm, đã khỏi và không còn đau nữa, có thể nằm điều trị bên đấy luôn mà rất rẻ, chuyên bó thuốc Nam. Anh sẽ lấy số dt cho em để em liên lạc nói chuyện với người ta.

huonggiangf1
27-10-2011, 09:48
Thông báo hoãn vô thời hạn vụ tổ chức SN tháng 10 nhé :(.

dungcmh
27-10-2011, 15:25
Mọi người ai tham gia buổi SN chủ nhật này thì lên tiếng đi để còn áng chừng được lượng người để đặt cỗ. Chứ ko lại như vụ lẩu ốc thì đau lắm.

Út với Chú có lên ko này? Anh Mạnh có đi ko này? Mấy con gà mái ở nhà có ai đi có ai ko đi thì cũng lên tiếng đi này. Chả hiểu mọi người làm sao nữa :(.

Từ vụ lẩu ốc đã bảo e rồi còn gì, ai đăng ký thì hẵng đặt cỗ, không có ý kiến gì thì coi như là không đi, cứ thế đi cho dễ, và chẳng ai trách ai được.

Tuần này a với Út đang định đi HG rồi.

huonggiangf1
27-10-2011, 15:44
Thế em hỏi anh, SN mà tổ chức có 5 người thì tổ chức cái gì? Như Út chẳng hạn, nó có quyết là đi Hà Giang ngay từ đầu đâu. Nó bảo là tổ chức SN thì đi SN, ko thì đi HG. Thế nên mới phải vận động để tổ chức SN. Mà tổ chức thì phải đông đông mới tổ chức, chứ vài người thì tổ chức với ai. Mà để biết được là có đông đông hay có vài người thì cần mọi người cho biết là mình có đi hay ko chứ, chẳng lẽ lại nghĩ rằng "tao không đi nên tổ chức như nào đeck phải việc của tao => tao đeck cần biết". Không những người như Út lại cứ chờ xem tình hình như thế nào.

Chứ mà cứ cái kiểu "ai đi thì mới nói, ai ko nói thì ko đi" mà ai nói thì mới đi => có mỗi em à?

manhnm
27-10-2011, 23:20

Anh nói với Hoàng là có tham ja mà. O sao lại hoãn sn vậy? Anh đi công tác nhưng vẫn về để kịp đi SN nhà Gà mà.

kesanruoi
27-10-2011, 23:51
Uhm, mình đồng ý với Giang vụ này...nhà Gà mình giờ tệ lắm, cứ quen với việc có người hỏi thẳng vào mặt là có đi hay không rồi, xong lúc đấy mới bắt đầu suy nghĩ xem có đi hay không rồi thế này thế nọ... làm cho ban tổ chức và những người nhiệt tình rất nản, mà đã thế nhiều khi đăng ký rồi xong lại mất hút, bận cũng chẳng nói câu nào làm mng chẳng biết đâu mà lần, đã thế thì không sao...xong sau có dịp ngồi nói chuyện kể có chuyện này chuyện kia hay, thú vị là cứ trách 'bọn này tụ tập mà ko rủ mình' ---> nản
Mọi người nên có ý thức một chút...đây là một nhóm chơi với nhau...phi lợi nhuận thôi...chả ai bổng lộc j mà cứ phải suốt ngày vời người này người kia như vậy, mình nói thật, ông Hoàng, f1 có nhiệt tình đến mấy thì cũng ko thể theo đuôi mng như thế mãi được. Đã hứa, đã tham gia thì nên cố gắng giữ lấy lời hứa của mình. Nếu có đọc thông báo của mng mà ko tham gia đc thì cũng làm ơn nói 1 câu cho anh em còn biết, thường thì có chương trình nào thì mng cũng có bàn bạc trước cả tuần liền..chả nhẽ cả tuần mng ko đảo qua sub của Gà lấy một lần sao? nhắn tin điện thoại/trên mạng cũng chẳng thèm lấy 1 cái tin lại, 'uh' không cũng đc, ít ra người ta còn biết..
Mong mọi người để ý hơn 1 chút, còn nếu xác định ko thik chơi với 'bọn gà' nữa thì cũng cho nhau xin 1 câu luôn, để sau anh em đỡ phải gửi dư tin nhắn. Chứ mình thấy mấy lần gần đây, cứ định tổ chức chương trình gì, mấy anh em cũng rất vất vả...mà đổi lại cũng là để chính các bạn được vui vẻ với nhau thôi các bạn Gà thân mến ah.
Kính,

duycong8282
29-10-2011, 22:14
Thong bao toi mai tam 6h ai ko ban gi thi ra 13 phan huy chu an lau nhe da co ga de, ga choi roi nhe

khongsaurang
29-10-2011, 23:18
Mai em bận ko đi được rồi T.T À thế các tiền bối cho em hỏi vụ Y Tí 11/11 định thế nào à :D

nem_162
30-10-2011, 21:19
He he, chị F1 nhắc đến mình, bảo sao hôm trước em cứ hắt xì liên tục :D Buồn thay là cuối cùng tuần này em cũng chẳng đi đâu được, ngoài đi học. :(
@khongsaurang: thay mặt các tiền bối trả nhời cho em trước là dịp đấy đám cưới chị Hảo. Các tiền bối ko đi, chị Hảo cắt ... :D

meomapyk
05-11-2011, 23:01
Sao mấy hôm nay nhà mình im hơi lặng tiếng thế nhỉ???

meomapyk
07-11-2011, 22:41
A lô. Nhà gà đi vắng đâu hết rồi nhỉ . Liệu tết dương lịch nhà mình có kế hoạch gì không^^!

nem_162
08-11-2011, 01:27
Hảo Hảo ôi, em biết mặc cái gì hôm Chủ nhật bây giờ???? :D Em mà không tìm được bộ nào ưng ý là em ko đi Yên Bái đâu Hảo ôi!!! :))

cục mỡ
08-11-2011, 17:01
XL em Hảo, hôm đó anh không đi dự đám cưới của em được. Nhà anh có việc mất rồi. Híc. ố, trên mạng kêu Hoa Đào đã nở trên mộc châu rồi. Làm chuyến mộc châu đê. hehe.

Namthinh.utc
09-11-2011, 15:49
anh Tý Súng vừa đi Mộc Châu về xong, ảnh hoa đào nở rất chi là đẹp, thời tiết đã bắt đầu chuyển lạnh, cũng sắp tết dương lịch rùi. Nhà gà nhà mình làm chuyến ngược Mộc Châu lần nữa đi nào...hihi
@Ẻn: Cứ lên trên đó đi, nếu ko có rj` mặc thì ...ko mặc gì, lên đó khác có quần áo của chị.=))

manhnm
09-11-2011, 17:13
@thinh: Anh đồng ý với ý kiến đi Mộc Châu xem hoa đào nở. Có j cứ gọi là anh đi ngay:)

Xu_iu
10-11-2011, 08:20
Tối nay có bạn trẻ nào muốn đi xem film thì alo mềnh nhé. Có mấy con Gà tí tởn đi xem tối nay rồi. Film Siêu trộm nhà chọc trời. Lúc 20h45, rạp Platinum cinplex nhé. :D

manhnm
14-11-2011, 23:57
AE nhà Gà đâu hết rồi?! đi Sơn la ngắm hoa cải ko? cuối tuần này đi 19-20/11 đi nhé.

vienpham
15-11-2011, 05:01
@thinh: Anh đồng ý với ý kiến đi Mộc Châu xem hoa đào nở. Có j cứ gọi là anh đi ngay:)
Nhà gà mình lên kế hoạch đi xem hoa đào vào tết dương lịch đi, cho em theo với ah!:)

manhnm
15-11-2011, 15:33
Cuối tuần này mình đi Mộc Châu có ai joi đoàn thì lên tiếng nhé!

vienpham
15-11-2011, 18:10
Anh ơi, sao không để tết dương lịch đi ah. Cuối tuần này tụi em còn phải tranh thủ đi thầy cô mà, không join được, tiếc lắm ah!:(

manhnm
15-11-2011, 19:16
Tết Duơng lịch có cung đi Hà Giang rồi bạn trẻ ạ

noroyoko
15-11-2011, 23:35
Năm ngoái mình đi MC vào đúng tết dương lịch, hoa cải bắt đầu tàn, dã quỳ đã hết, đào cũng không thấy và mận thì chửa ra hoa

vienpham
16-11-2011, 00:07
Vậy không hoãn sang tuần được ah! huhu:(

vienpham
16-11-2011, 07:26
Em đã đăng ký đi MC vào đầu tháng 12 với một nhóm rồi ah, cuối tuần này không theo đi cùng mọi thành viên trong nhà gà, em cũng tiếc lắm ah.:( Vì là gà mới mà, cũng muốn làm quen với mọi người nữa. Em chúc các anh chị cuối tuần này có chuyến đi thành công ah, em ngồi nhà hóng ảnh của các bác ah!:)

loay_hoay
16-11-2011, 09:58
Cuối tuần trước tớ vừa đi MC, hiện tại đang có rất rất nhiều xuyến chi :D khá nhiều hoa cải, lác đác dã quỳ và trạng nguyên, còn hoa đào và hoa mận thì chưa có mấy đâu. Có lẽ cuối tuần sau đi thì hợp lí :) Trên đường đi cửa khẩu Lóng Sập, nhìn lên sườn đồi trắng xóa hoa cải thích lắm lắm lắm ý.

manhnm
16-11-2011, 16:35
thank! đã cung cấp thêm thông tin. đoàn mình hok đi loong xập chỉ đi choi các bản thôi

Ly A Sang
16-11-2011, 17:20
Mình vừa leo Fan về,,,,ảnh đại diện thui cả nhà ơi

http://www.facebook.com/notifications#!/groups/trekkingfan/317976144884297/?notif_t=group_activity

manhnm
16-11-2011, 20:12
Mình vừa leo Fan về,,,,ảnh đại diện thui cả nhà ơi

http://www.facebook.com/notifications#!/groups/trekkingfan/317976144884297/?notif_t=group_activity
xem ảnh của Bác rồi, Rất đẹp. Chúc mừng chuyến đi thành công và có ý nghĩ!

meomapyk
16-11-2011, 20:53
Em tạm đăng kí 1 chân nhé . Anh cho cái lịch trình cụ thể . Nếu ok thì em đổ bê tông và gặp đoàn ở MC.
Nhà mình có kế hoạch tết DL gì không ạ???:shrug:

meomapyk
19-11-2011, 00:09
Anh em nhà gà Refresh lại tinh thần đi nào . Sao thấy mấy tuần nay nhà gà chìm xuồng thế ???

manhnm
21-11-2011, 10:18
Vừa đi Mộc Châu về gặp khá nhiều dân phượt nhé! vui lắm nhà Gà ạ.
http://www.facebook.com/photo.php?fbid=325019240846615&set=a.284466011568605.88859.100000156259475&type=1&theater

kieumailc
21-11-2011, 21:35
Từ ngày 29/11 - 05/12/2011 kieumailc có chuyến lang thang : Lao Cai- Hà Nội- Sài Gòn- Bến Tre -Cần Thơ - Biên Hòa.Nhà Gà có ai lang thang cùng cho vui nhỉ ?

Namthinh.utc
21-11-2011, 23:27
@anh Mạnh: em xem ảnh rồi, mỗi hum a tung 1 ảnh lên làm em xót xa cho cái thân em, cảnh kia thì đẹp biết bao, mà người ngồi đó buồn hiu một mình.:((

manhnm
22-11-2011, 19:03
Vừa hóng hớt nghe tin nhà gà cuối tuần này có mấy mạng lên Mộc Châu típ. Chúc mọi người đi chơi vui vẻ!!!

meomapyk
22-11-2011, 20:21
@ a mạnh : Ai lên thế anh ? Em cũng đang muốn xuống MC ^^!

vava
23-11-2011, 14:53
:D, Nhà mình hôm nào đi ăn ở quán Phui đê...

manhnm
23-11-2011, 17:30
@meomap: hóng hớt thôi,chi tiết hỏi Gà Chọi nhé!

oneway0ut
23-11-2011, 22:48
@ C Vava : quán Phủi chị ơi :)) . quán Phủi nhé :D

loanli_1402
24-11-2011, 09:28
Tối thứ 7 cả nhà tập trung ở quán Phủi của a GC nhóe :D

vava
24-11-2011, 10:13
Ồ, ra là Phủi à, mình đang không hiểu Phui có nghĩa là gì, ha ha.

manhnm
24-11-2011, 15:22
Nhà gà tập chung đi nào! T7 đi ăn cả nhà nhé.

nem_162
26-11-2011, 23:29
Không biết ăn uống ở quán Phủi thế nào, hay mọi người ăn xong bị ... đau bụng hết rồi nên về im thin thít, chẳng chém gió gì về ông bà chủ đẹp trai xinh gái, nhân viên phục vụ nhiệt tình, giá cả phải chăng mà chất lượng đồ ăn tuyệt hảo gì cả thế nhỉ? (K)

manhnm
27-11-2011, 20:00
Không biết ăn uống ở quán Phủi thế nào, hay mọi người ăn xong bị ... đau bụng hết rồi nên về im thin thít, chẳng chém gió gì về ông bà chủ đẹp trai xinh gái, nhân viên phục vụ nhiệt tình, giá cả phải chăng mà chất lượng đồ ăn tuyệt hảo gì cả thế nhỉ? (K)

@gà Út: Ko đi ăn mà lại lên đây chém gió thế nài?! Ăn uống no say nên im thin thít í mà:D

meomapyk
27-11-2011, 22:19
Chắc tại ăn nhiều quá bội thực đi cấp cứu hết trơn rồi . Nhà gà khởi động cho tết DL đi nào .
???? Dạo này GT và F1 có ủ mưu gì không mà im ắng thế nhỉ cả nhà nhỉ ???

loanli_1402
29-11-2011, 16:05
Ủ mưu vụ Ba Bể tết dương.đk nèo cả nhà ơi :D

manhnm
29-11-2011, 18:20
Sao lại không đi Hà Giang nhỉ?! mình thích đi HG!

huonggiangf1
30-11-2011, 15:00
Bá cáo với cô meomap là nhà tôi đang trong tình trạng quá tải, ngập ngụa việc làm việc học việc ăn nên chẳng cả mò lên đây nữa :(. Còn thì không có âm mưu gì hết trơn :P.

meomapyk
02-12-2011, 21:04
Nhớ đến tầm này năm ngoái cả nhà đang sôi sình sịch mà năm nay yên ắng lạ thường nên em thắc mắc tí mà . Dạo này em cũng ngập ngụa trong công việc nên cũng chả đi được đâu . nhớ những cung đường cùng mọi người quá .

manhnm
03-12-2011, 11:41
Nhớ đến tầm này năm ngoái cả nhà đang sôi sình sịch mà năm nay yên ắng lạ thường nên em thắc mắc tí mà . Dạo này em cũng ngập ngụa trong công việc nên cũng chả đi được đâu . nhớ những cung đường cùng mọi người quá .
Cái này là đoán thôi! Thời gian này chủ topic là Gà trưởng và F1 đang mặn mòi nên tạm tách đàn. hè hè...

meomapyk
04-12-2011, 09:53
Nhà mình ơi khởi tạo lại chuyến mộc châu đã hoãn vì trùng với khai trương " Phủi " đi nhỉ . Mùa này hoa đẹp lắm rồi ý .^^!

L'coxt
11-12-2011, 18:58
Ùi, đến hôm nay mới vào được Phượt chấm vê en, mừng quá. Hic! Gần cả tuần nay ngày nào cũng vào Phượt chấm cơm hòng tìm thông tin miền tây và miền nam mà không được, cứ tưởng bị "hách" rồi cơ :(.
Bá cáo: 2 con gà đã đánh dấu Mũi Cà Mau hôm qua. Hôm nay đã dịch sang Bạc Liêu, vừa xử lý xong 1 khay bánh hỏi. Mai bắt đầu oanh tạc Bạc Liêu với mục tiêu hàng đầu: nhằm thẳng món "Bún mắm" của mợ Mô mà tiến :D
Có 1 việc khó ngoài sức tưởng tượng của Cột, đó là lê la cả buổi chiều khắp nơi, siêu thị, nhà sách, bưu điện mà kô thể mua nổi 1 cái bản đồ Bạc Liêu, hu hu. Hỏi mua nó lại bị ngạc nhiên hỏi lại: Làm gì có bản đồ Bạc Liêu?!? Thế là sao ta?
@ Mèo mập: Mộc Châu để Cột về đi cùng với, nhá, nhá :P Tiện thể lượn Điện Biên anh hùng, hỏi thăm em Hồng Phạm có khỏe không, hí :D

duycong8282
11-12-2011, 20:06
Đã lâu rồi nhà gà chua tâp trung và off gi hết thế nay, ngoài trời thì lanh trong box con lạnh hơn, mình biết mọi người đều bận đều có công việc của mình không thê thuong xuyên gặp nhau như trươc được nhân đây nôel nay mọi người tập trung lai ăn uông để gặp gỡ nc và bàn xem tết dương lich nay co đi đâu không. Địa điểm thì la quán của gà chọi rồi ( hôm đo ta ăn toàn mon dê) thời gian thông bao sau moi người cho y kiến la tổ chức vào hôm nào mọi người đi được đông nhất nhé( theo sô đông)

meomapyk
12-12-2011, 01:24
Vote cho vụ off ẹp này dù em không đi được .
@ Mợ Cột : Mợ nhớ đấy ná . Mợ về nhớ mua quà cho em nhé , hehe . Mua cho em cái khăn rằn nhá vì hôm đi APC đã được anh Công tặng cho sau khi leo lên cột mốc (trước đó là trấn lột) nhưng chả hiểu về đến nhà tìm mãi trong balo chả thấy đâu :(

huonggiangf1
12-12-2011, 10:12
Off cuối tuần này 17-18/12 đi anh. 18/12 là SN ông Chọi luôn, làm quả bất ngờ. Suỵt! (NT):)

Tuần Noel nhà em đi vắng rồi :">.

Xu_iu
12-12-2011, 15:05
Chả ai thèm vào Phượt, làm mình cũng mất thói quen vào Phượt mỗi ngày....

Haiz...Mềnh hoàn toàn nhất trí với thời gian chị f1 đưa ra....Haiz.... Sn ông Chọi là lý do chính... Nhưng đôi bạn trẻ đi đón noel ở Phương Nam xa xôi mới là chủ yếu ...haizzz

khongsaurang
12-12-2011, 17:45
em hoàn toàn ủng hộ và đống ý :))

nem_162
12-12-2011, 23:18
He he, em phát hiện ra năm nào em thi xong cũng sát sàn sạt dịp SN anh Chọi luôn :) Em là em vote nhiệt tình cho vụ noel sớm này nhé! Đúng dịp em định lên HN, he he. Bảo sao hôm trước thấy chị HK nhắn tin gạ gẫm rủ rê: cuối tuần này lên HN đi em :))

manhnm
13-12-2011, 00:28
Anh cũng đồng ý vụ 17/12 vào t7!

huonggiangf1
13-12-2011, 11:48
Lại có vụ hot nữa. Sáng mai Vietjet Air nó bán vé rẻ HN-HCM-HN giá chỉ 10.000vnd/chiều chưa thuế phí. Tính ra 1 cặp khứ hồi đắt lắm cũng chỉ 300k/ng.

Mình đang định làm chuyến Miền Tây đú theo chị Cột vào đợt tết Âm này, đi Cực Nam, hoặc Campuchia nếu mọi người đi đông thì mặc dù đi rồi nhưng mình vẫn tình nguyện đi thêm lần nữa :D. Chi phí chưa tính đc vì chưa biết đi đâu, nhưng năm ngoái mình đi Cam 1 tuần ăn tiêu ko hề tiết kiệm hết 140$/ng. Mọi người áng chừng mức đó.

Thời gian fix là Tết Âm. Ai có thể bỏ nhà bỏ cửa vào đợt Tết này thì SMS cho mình để mình lên danh sách mua vé luôn 1 lượt nhé. Ta làm chuyến cho vui. Lâu lắm rồi ko đc đi :).

huonggiangf1
13-12-2011, 14:12
Tình hình là khả năng chỉ mua đc vé HN-HCM ngày 23/1 hoặc 24/1 (tức là mùng 1 - mùng 2) thôi chứ ko mua đc chiều ra vì chiều HCM-HN mãi tận 9/2 tức 18 âm mới có cơ. Hay ta làm chiều vào rồi chiều ra đi oto openbus?

loanli_1402
14-12-2011, 11:57
GT lập cung chi tiết hơn cho mọi người cùng tham gia nhé.(kinh phí ý mờ :P)

nem_162
14-12-2011, 12:29
Chị HK thật là nguy hiểm. Đưa ra cái cung hấp dẫn thế kia, Tết Mèo rồi lại Đà Bắc - toàn đánh trúng những ước mong của em :(( Chả lẽ em lại bỏ SN mẹ theo giai :">
MÀ em đề nghị anh GT thêm cái kinh phí, hay là ko nêu thì có nghĩa là đi miễn phí ạ? :D
Biết là lần này mọi ng đi Tết Mèo là chính, nhưng MC cũng phải có cái mới so vs năm ngoái. Thế nên có ít tư vấn của anh Xanh bên PHP vừa đi MC về, cực kỳ thiết thực ạ (cái này do em đi la liếm về, có phần về thời gian ăn nghỉ như nào chỉ là để tham khảo vì là dành cho đoàn chỉ đi MC mà thôi. Mà nếu đi về bằng cung Đà Bắc thì hình như ko qua Cao Phong thì phải?)

"Hoa cải trắng năm nay ngoài Ba Phách có thêm 2 điểm. Một ở chỗ phía sau cùng của rừng thông Bản Áng. Chỗ còn lại cách thác Dải Yếm khoảng 2km ở phía đối diện và đi sâu vào trong. Từ HN lên MC, đi qua quán 70 khoảng 500m có 1 ngã tư nhỏ thì rẽ trái là vào Ba Phách (chính xác ra phải gọi là Thung Cuông). Bản đồ và dân mạng gọi nhầm Thung Cuông thành Ba Phách.

Đồi chè thì có đồi chè Suối Lìn và đồi chè trên đường vào Ngũ Động Bản Ôn. Ngoài ra thì lau trên đèo bạt ngàn. Vườn cam Cao Phong chụp cũng đẹp. Nên vào khi đi MC về vì nắng chiều xiên ngang đẹp. Về tới Cao Phong thấy đường rẽ phải to thì xiên vào, vườn cam bạt ngàn khỏi nói.

Ngoài 2 quán 64 và 70 giang hồ vẫn chém gió thì anh thích quán lẩu dê nhà sàn cách ngã ba thị trấn nông trường Mộc Châu 1km, bên trái, theo hướng từ HN lên. Nên thử vì cực ngon, ngon hơn tất cả những quán lẩu dê mà anh đã từng ăn.

Nếu ngủ ở thị trấn MC thì buổi trưa nhận phòng xếp đồ rồi đi luôn thác Dải Yếm, chơi 2h ở đó là thoải mái rồi 4h PM quay lại rừng thông Bản Áng đón hoàng hôn. Sáng hôm sau vào Tân Lập.

Rừng thông Bản Áng có hồ nước to đùng, đón hoàng hôn đẹp. "

huonggiangf1
14-12-2011, 12:33
Cái vụ Vietjet Air kia mình không nhận được hồi âm của mọi người nên tự động mua vé rồi. 54.000đ/vé HAN-SGN 8:45 sáng mùng 1 Tết. Hơi điên rồ 1 tí nhưng kệ.

Vụ Mộc Châu thì mình thấy chương trình như thế là tương đối chi tiết rồi. Kinh phí thì áng chừng thôi chứ nhà Gà đi nhiều rồi, làm sao chi tiết đc. 4 ngày như vậy tối thiểu cũng phải 1tr VND. Thời tiết hi vọng sẽ không rét mướt khổ sở như năm ngoái. BTW, nếu có như thế thì vẫn vui và ấm lòng, nhỉ?

Lên đường thôi nào anh em ơi. F1's return :D

loanli_1402
14-12-2011, 14:26
E hỏi cho mọi người bít thui.tết dương e có kế hoạch rùi :D

dungcmh
15-12-2011, 08:18
Đi ăn tết người Mèo đê, máu lắm rồi đấy................ Mọi người cứ làm mình thấy háp hức dậm dựt ................

kesanruoi
15-12-2011, 09:09
haizzzz, chị HK đúng là thật nguy hiểm...nhưng giờ mà mẹ con cháu tung tẩy thì bố cháu giêttttttttttttt......:T:Dam:gun

Cá Bảy Màu
15-12-2011, 09:25
Em thấy lịch trình anh Hưng đưa ra là rất chi tiết , nhưng nên thay đổi một số thời gian , mình đi nhiều ngày thế , thì nên sắp xếp đi những điểm đang hót nhất trên Mộc Châu ở thời điểm này , Như thung lũng cải sau bản áng Đồi Thông , đi một vòng cái hồ trên đồi thông bản Áng sẽ thấy thung lũng cải , tìm đường đi xuống thôi ( đi xe vào tận sâu bên trong ) , hay đồi chè trên Ngũ Động Bản Ôn , nếu chơi tết người Mông ta có thể sắp xếp thời gian tầm 3 đến 4 tiếng là ok rồi không cần quá nhiều time vì nó cũng chỉ tầm đấy là ok , còn ở thì lần trước e ở trên thị trấn Nông Trường ở nhà nghỉ Nga Đức cách khách sạn công Đoàn 40m , 120k/phòng 4 người thoải mái ,

wit_eyes
15-12-2011, 09:50
Mềnh thông báo 1 số thông tin cập nhật về thành phần hàng hot tham gia đến thời điểm hiện tại nhé
1. sự trở lại của mr Dìm
2. mr Đè đăng kí 2 tay
3. mr Chọi đăng kí 2 chân
4. mr Sơn đồng nát đang sắp xếp time để tham gia :D
5. mss Vava cần 1 tuần suy nghĩ
6. mr Rều cần 1 tuần suy nghĩ
7. mss Ún đang phân vân
8....vẫn đang chờ những thành phần không thể thiếu khác

về lịch trình căn bản là như trên, mình sẽ linh hoạt tùy theo thành phần và số lượng của quân đoàn gà
Mộc Châu có thể đã đi nhiều rồi, và quay lại cũng dễ. Nhưng tết mèo mỗi năm chỉ có 1, và đến thời điểm này nó hoàn toàn mới và lạ với hầu hết chúng ta. Mình không chắc lần tới có cơ hội đi thưởng tết mèo với 1 đoàn được gọi là "nhà mình" không :D
Nếu mình không thích phượt và vợ mình đang bầu, mình vẫn ủng hộ và đi cùng vợ để biết cái sự kiện và thời điểm rất độc đáo và ý nghĩa này, vì không dễ có cơ hội lần 2. Thời điểm giao hòa giữa năm cũ và mới, hít cái khí trời của mùa xuân Tây Bắc, cùng người Mông lễ xin may mắn, sau này có thể bảo với con là mày thông minh thế là nhờ ...
Nếu sinh nhật mẹ mình đúng vào tết tây, mình sẽ lên tết mèo mua 1 món quà sinh nhật thật ý nghĩa, vì năm sau vẫn sn mẹ nhưng không thể có món quà độc đáo thế nữa :))
Còn nếu mình vừa đi MC về, thì chẳng có lí do gì không đi lại, vì lần này khác hẳn, nó thật sự là khám phá, tìm hiểu, trải nghiệm. Mình sẽ tự hỏi cái cảm giác hòa mình cùng cái không khi đón 1 năm mới của cộng đồng người Mông khác lạ thế nào, có mấy ai đc trải nghiệm cảm giác đó không
Nếu mình có kế hoạch khác rồi, mình sẽ cân nhắc lại ghê gớm lắm vì dịp này gần như là 1 0 2
Còn nếu mình là gà, thì mình sẽ lên đường không cần suy nghĩ vì tất cả tinh thần và ý nghĩa của chuyến đi, của đồng bọn, của cơ hội gặp lại những cảm giác quen thuộc mà lâu rồi đã bị bỏ quên, của cơ hội ngủ bên cạnh Đà Giang, vượt sông và ngắm đồi lau bạt ngạt, rồi lại có những bức ảnh để đời nữa chứ =))
tóm lại là không thể không đi, các đồng chí ạ :LL

p/s : vì điều kiện thông tin bên mình hạn chế, có đồng chí nào link sang face , tag kêu gọi đồng bọn hộ mình nhé :L

meomapyk
15-12-2011, 13:21
Nghe bác GT nói mà em cứ nôn nao cả người . Đặc thù công việc của em nó hơi khác mọi người nên em là cứ tạm thời đặt gạch vậy đã nhé . Em có ý kiến là nhờ các bác tìm giúp em 1 ôm hoặc xế cũng được có xe được không ạ để em đi ô tô xuống gặp các bác cho nó dễ chứ thời tiết này 1 mình em chạy 300km em thấy hơi buồn . :D . Em xin chân thành cảm ơn các thành phần cô , dì , chú , bác , anh , chị , em thân hữu gần xa lưu tâm đến giúp em ^^!. Và một điều nữa em xin nhờ bác GT hoặc 1 bác nào đó sẵn lòng giúp đỡ là lấy hộ em quả áo gà chỗ em bánh bao em xin thanh toán sau khi gặp . Em xin chân thành cảm ơn và hậu " tạ ".
@F1 : Sis ơi thế là khóa chốt vụ nam tiến rồi à . Hôm nay em mới đọc được thông tin .

Xu_iu
15-12-2011, 13:32
Bạn Kiều Hưng ợ!!! Mình có mấy điều nhỏ nhoi muốn nói với bạn như sau ( e hèm...)

Thứ nhất : Mình ko thích cách nói chuyện của bạn đâu!, đặc biệt là như bài viết mới nhứt của bạn ý. Nó làm kích động tinh thần, lung lay ý chí vững chắc của mình..... Chả nhẽ mình lại lập 10 cái nick ảo, ấn 10 lần dislike cho bài viết của bạn bị mất hút luôn í =))

Thứ hai : Là cái lịch trình ý.... Lên Mộc châu, rồi lại vòng về Tân lập ăn tết Mèo, rồi lại lên Mộc châu...mềnh thấy hơi mua đường và mất thời gian.

Thứ ba : Nếu mình đi, nếu mình ko có xế.....bạn có tìm xế "hịn" cho mềnh ko :">

wit_eyes
15-12-2011, 15:00
Em có ý kiến là nhờ các bác tìm giúp em 1 ôm hoặc xế cũng được có xe được không ạ để em đi ô tô xuống gặp các bác cho nó dễ chứ thời tiết này 1 mình em chạy 300km em thấy hơi buồn . :D . Em xin chân thành cảm ơn các thành phần cô , dì , chú , bác , anh , chị , em thân hữu gần xa lưu tâm đến giúp em ^^!. Và một điều nữa em xin nhờ bác GT hoặc 1 bác nào đó sẵn lòng giúp đỡ là lấy hộ em quả áo gà chỗ em bánh bao em xin thanh toán sau khi gặp . Em xin chân thành cảm ơn và hậu " tạ "

Em alo bạn bánh trước nhé, anh sẽ lấy hộ. Em ko đi 1 mình đâu nên cứ xuống đi. Hum qua biết em bảo anh lặn mất trên face nhưng bận quá ko call cho e báo vụ này đc

Bạn Kiều Hưng ợ!!! Mình có mấy điều nhỏ nhoi muốn nói với bạn như sau ( e hèm...)

Thứ nhất : Mình ko thích cách nói chuyện của bạn đâu!, đặc biệt là như bài viết mới nhứt của bạn ý. Nó làm kích động tinh thần, lung lay ý chí vững chắc của mình..... Chả nhẽ mình lại lập 10 cái nick ảo, ấn 10 lần dislike cho bài viết của bạn bị mất hút luôn í =))

Thứ hai : Là cái lịch trình ý.... Lên Mộc châu, rồi lại vòng về Tân lập ăn tết Mèo, rồi lại lên Mộc châu...mềnh thấy hơi mua đường và mất thời gian.

Thứ ba : Nếu mình đi, nếu mình ko có xế.....bạn có tìm xế "hịn" cho mềnh ko :">
1. Anh có nhắc đến những "thành phần không thể thiếu", nói chung là biết mềnh là ai, sống cho cái gì là tốt rồi, đâu cứ phải cố cưỡng lại cái sự sung sướng?
2. Anh nhắc đến Tân lập chứ không phải Tân Lạc, xã Tân Lập gần Mộc Châu, nghe thiên hạ đồn tết Mèo ở đó nguyên sơ hơn HangKia. Cảnh thì đẹp hơn Hangkia vì có thêm đồi chè. Sở dĩ add thêm Tân Lập vì nếu muốn biết tối ngày tết Mèo ấm cúng thế nào, chỉ có thể ở đó. HangKia là 1 điểm nóng rất phức tạp về ma túy, người kinh lạ không an toàn nếu ngủ lại đêm nên ta chỉ chơi ban ngày và buộc phải dời đi trước khi trời tối
3. có 1 danh sách xế "hịn" a đã chỉ tên bên trên, xếp hàng cho em chọn, bao gồm cả anh :)), và danh sách còn tiếp tục phát triển ;)

ocbong
15-12-2011, 15:20
Chị KH, e xin thề e GHÉT c. Đúng lúc e bận chổng mông thì chị bảo e đọc bài dài vài trang, bảo c tóm tắt thì rất câu khách và kết thúc là cái time như cho cái dép vào mặt e ý. Cái time mà c đưa ra e mà đi đồng nghĩa e thành người thất nghiệp ah :((

huonggiangf1
15-12-2011, 15:51
Ôi giời tôi yêu nhà tôi lắm :)) =)).

Add thêm Lấp Lánh vào danh sách ôm để tuyển xế hịn nhé.

@ Xu: thấy lịch trình ko hợp lý thì lên tiếng để sửa chứ đó ko phải lý do để ko đi nhá.

@ meomap: chị mua vé rồi. Sáng mồng 1 Tết âm lên đường và chưa biết ngày về nhá.

meomapyk
15-12-2011, 22:36
@ GT : Vâng em sẽ alo . Anh cho em vay 100k rồi đưa cho em bánh bao hộ em nhé . Anh bảo em không đi 1 mình thì ai sẽ đi cùng em cung ĐB _ MC ạ , nếu có ai cũng xuất phát từ ĐB như em thì anh cho em SDT và tên liên lạc để em gặp gỡ nhé .
@ F1 : Thế không mua được vé nữa hả chị . Tiếc quá nhỉ . Thế c cố đi chơi rồi mua quà về nhá ^^!
@ Ốc : Dạo này nàng vắng bóng đi đâu đấy . Cho chị xin cái TK ATM để thanh toán nợ nần cái , sắp nợ em được 1 năm rồi , xuống hn mà không có dịp gặp em để trả .

Lấp Lánh
15-12-2011, 22:50
em đăng ký làm ôm với, hí hí. Theo thông tin từ bản thì tết Mèo bắt đầu từ ngày 25 và họ ăn tết trong 1 tuần nên mình lên vẫn còn kịp rơi rớt không khí Tết.

Let's goooooooo.....

wit_eyes
16-12-2011, 10:36
@maomap : ý anh là e xe khách xuống HN rồi cùng đi, rét mướt thế này e chạy xa thế làm gì. Cố gắng xuống đây khởi hành cung mng cho trọn 1 cung đi. Xuống nhớ mang rượu cho anh nhé, có rượu thì có áo ;-)

Cá Bảy Màu
16-12-2011, 15:46
À có chút vấn đề nhá , @Mèo Mập : hiện tại là lỗi kĩ thuật tí , hiện tại là không còn áo , vì cái áo Bánh bao nó cầm là của anh Trung Máu , nên mợ thông cảm cho hết áo rồi ...

meomapyk
16-12-2011, 16:51
@ ĐỤt : Muốn giết người quá ta đăng kí bao lâu mà :((
@GT : Em say xe mà đi oto xuống em cũng chết với cả không kịp thời gian anh ạ vì thứ 6 em vẫn phải đi làm , em chỉ xin về sớm được để bắt xe khách xuống MC ( lúc đấy chắc mọi người cũng ở đấy rồi ).
Hôm nay còn thấy bị trực 1/1DL nhưng đã tạm thời đàm phán được nên 90% là đi được cung này bác ạ.

chidung79
16-12-2011, 23:21
Mềnh thông báo 1 số thông tin cập nhật về thành phần hàng hot tham gia đến thời điểm hiện tại nhé
1. sự trở lại của mr Dìm
2. mr Đè đăng kí 2 tay
4. mr Sơn đồng nát đang sắp xếp time để tham gia :D
7. mss Ún đang phân vân

về lịch trình căn bản là như trên, mình sẽ linh hoạt tùy theo thành phần và số lượng của quân đoàn gà
Mộc Châu có thể đã đi nhiều rồi, và quay lại cũng dễ. Nhưng tết mèo mỗi năm chỉ có 1, và đến thời điểm này nó hoàn toàn mới và lạ với hầu hết chúng ta. Mình không chắc lần tới có cơ hội đi thưởng tết mèo với 1 đoàn được gọi là "nhà mình" không :D
Nếu mình không thích phượt và vợ mình đang bầu, mình vẫn ủng hộ và đi cùng vợ để biết cái sự kiện và thời điểm rất độc đáo và ý nghĩa này, vì không dễ có cơ hội lần 2. Thời điểm giao hòa giữa năm cũ và mới, hít cái khí trời của mùa xuân Tây Bắc, cùng người Mông lễ xin may mắn, sau này có thể bảo với con là mày thông minh thế là nhờ ...
Nếu sinh nhật mẹ mình đúng vào tết tây, mình sẽ lên tết mèo mua 1 món quà sinh nhật thật ý nghĩa, vì năm sau vẫn sn mẹ nhưng không thể có món quà độc đáo thế nữa :))
Còn nếu mình vừa đi MC về, thì chẳng có lí do gì không đi lại, vì lần này khác hẳn, nó thật sự là khám phá, tìm hiểu, trải nghiệm. Mình sẽ tự hỏi cái cảm giác hòa mình cùng cái không khi đón 1 năm mới của cộng đồng người Mông khác lạ thế nào, có mấy ai đc trải nghiệm cảm giác đó không
Nếu mình có kế hoạch khác rồi, mình sẽ cân nhắc lại ghê gớm lắm vì dịp này gần như là 1 0 2
Còn nếu mình là gà, thì mình sẽ lên đường không cần suy nghĩ vì tất cả tinh thần và ý nghĩa của chuyến đi, của đồng bọn, của cơ hội gặp lại những cảm giác quen thuộc mà lâu rồi đã bị bỏ quên, của cơ hội ngủ bên cạnh Đà Giang, vượt sông và ngắm đồi lau bạt ngạt, rồi lại có những bức ảnh để đời nữa chứ =))
tóm lại là không thể không đi, các đồng chí ạ :LL

p/s : vì điều kiện thông tin bên mình hạn chế, có đồng chí nào link sang face , tag kêu gọi đồng bọn hộ mình nhé :L
Hôm trước bạn GT gọi điện rồi thấy ko nói gì nên mình tưởng bạn "bỏ bom".
Tình hình thế này chắc lại phải "tái xuất giang hồ" rồi.
hấp dẫn thế này thì phải xin visa ngay từ tối nay thôi.......

nem_162
17-12-2011, 00:15
@ GT: Mấy hôm nay em cứ hắt xì hơi liên tục, rát hết cả mũi, hóa ra là có kẻ bóng gió sau lưng mình :)) Em nói thật là em vẫn đang trong thời gian suy nghĩ đây. Đi mất tăm mất tích 4 ngày, mẹ em ở nhà 1 mình, lấy ai ra phụ giúp T_T Em cắn rứt lương tâm lắm. Nhưng mỗi năm em lại để cho lương tâm em nó bị cắn rứt thêm 1 tẹo nên chắc thêm lần này thì cũng ko sao :)) Mà để em rủ xem thằng bạn em đi cùng luôn ko. Có nó đi thì có "súng" tốt :D

huonggiangf1
17-12-2011, 00:36
Hôm trước bạn GT gọi điện rồi thấy ko nói gì nên mình tưởng bạn "bỏ bom".
Tình hình thế này chắc lại phải "tái xuất giang hồ" rồi.
hấp dẫn thế này thì phải xin visa ngay từ tối nay thôi.......

Đừng quên vụ tối Chủ nhật nữa anh nhé.

trangnguyen17
18-12-2011, 00:42
Thêm một buổi off nữa nhưng không thể đi đc.
Và cho e gửi lời chúc sinh nhật tới Gà Tý Chọi.
Và chúc cả nhà Gà có một giáng sinh vui vẻ và ấm áp.
Mong sẽ đc. gặp mọi người trong những buổi off khác của nhóm. :)

khongsaurang
21-12-2011, 22:20
Haiz, đi từ tối 30 thì em chịu hẳn :( Đi từ trưa 31 thì may ra ;))

meomapyk
21-12-2011, 22:24
ĐỔi lịch rồi thây thằng em . Có gì liên hệ anh GT để biết thêm chi tiết nhé .

huonggiangf1
22-12-2011, 09:38
Mình thích câu này của meomap thế :)). Ngày xưa mình cứ bị "tỉa đểu" mãi vì nói những câu tương tự như thế này.

Lịch có thể là đi từ sáng 31 nhé. Sang tuần bố trí off 1 buổi. Mới tuyển đc thêm ôm cho các xế nhà mình đấy :)

Namthinh.utc
22-12-2011, 22:02
hihi thêm ôm cho các xế nhà mình. chị F1 thêm câu này đánh trúng lòng tin của các xế rồi.:D

khongsaurang
22-12-2011, 23:11
sáng 31 em thi chị F1 ơi, đi từ trưa 31 đi :(

namhgi
22-12-2011, 23:38
1. sự trở lại của mr Dìm
2. mr Đè đăng kí 2 tay
4. mr Sơn đồng nát đang sắp xếp time để tham gia
7. mss Ún đang phân vân

Mộc Châu có thể đã đi nhiều rồi, và quay lại cũng dễ. Nhưng tết mèo mỗi năm chỉ có 1, và đến thời điểm này nó hoàn toàn mới và lạ với hầu hết chúng ta. Mình không chắc lần tới có cơ hội đi thưởng tết mèo với 1 đoàn được gọi là "nhà mình" không
Nếu sinh nhật mẹ mình đúng vào tết tây, mình sẽ lên tết mèo mua 1 món quà sinh nhật thật ý nghĩa, vì năm sau vẫn sn mẹ nhưng không thể có món quà độc đáo thế nữa
Còn nếu mình là gà, thì mình sẽ lên đường không cần suy nghĩ vì tất cả tinh thần và ý nghĩa của chuyến đi, của đồng bọn, của cơ hội gặp lại những cảm giác quen thuộc mà lâu rồi đã bị bỏ quên, của cơ hội ngủ bên cạnh Đà Giang, vượt sông và ngắm đồi lau bạt ngạt, rồi lại có những bức ảnh để đời nữa chứ
tóm lại là không thể không đi, các đồng chí ạ

p/s : vì điều kiện thông tin bên mình hạn chế, có đồng chí nào link sang face , tag kêu gọi đồng bọn hộ mình nhé

Vụ này đông kẻ tái xuất nhỉ, hôm chát với GC cũng thấy ngứa chân rồi, nhưng lâu ngày không tham gia bây giờ tái xuất mà không có tập luyện chỉ sợ chân tay nó lóng ngóng, tính mình thi ko thích làm ôm, với lại cũng tại lâu ko vào forum nên ko cập nhật được thông tin sơm thế mới chết chứ.

Đành chúc cả đàn thượng lộ bình an, chơi vui vẻ, gặt hái nhiều thành công.

oneway0ut
22-12-2011, 23:53
ố ồ ồ , chuyến này thú vị đây , mà cái bài trên của ai viết mà hay thế a hay c gà condom nhỉ :D

nem_162
23-12-2011, 00:14
F1: Nếu có 1 nhóm đi từ sáng thứ 7 thì em chen chân cùng với nhé, cho đỡ mang tiếng em đi chơi 4 ngày :D
Trung VL: xin giả nhời câu hỏi của bạn là anh Gà Dom đấy ạ. Anh ở trên Hà Giang :)
Dom: anh ơi, chuyến này đi có phải leo trèo gì đâu mà anh lo tập với luyện. Anh cứ đi, chẳng ai nỡ để anh làm ôm đâu! ;)
Việt: ơ, thế tưởng bạn chẻ có kế hoạch gì nhớn lắm mà :LL

meomapyk
23-12-2011, 11:22
@VL : Quả này mày làm xế cho chị đi VL ơi :D
https://www.phuot.vn/threads/31685-Kh%C4%83n-%C4%91a-n%C4%83ng-gi%C3%A1-10K-Q%C3%B9a-t%E1%BA%B7ng-Noel-v%C3%A0-n%C4%83m-m%E1%BB%9Bi-tuy%E1%BB%87t-v%E1%BB%9Di có bác nào qua mua giùm em chục cái với....... Em xin chân thành cảm ơn . Em nhờ chân thành đới.

manhnm
26-12-2011, 16:46
cho anh đi off với!

huonggiangf1
28-12-2011, 10:58
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=vqcSUark2r0

Tự dưng bạn NgườiNhaQue hỏi về bài Chicken Dance làm mình lại hì hụi ngồi xem lại clip này. Nhớ quá!

cục mỡ
28-12-2011, 22:27
Thời kì huy hoàng đây mà. Lúc nào cũng vậy thì tốt biết mấy.

deny
29-12-2011, 11:02
uh, tự nhiên cái mình cũng nhớ nhà gà, nhớ Giang :), La cốt, Vava, bé ruồi, gà chọi, gà trưởng...

mọi người có vào SG alo nhé, lúc nào cũng welcome mọi người..

p/s: người nhà quê 66 là 1 thành viên rất nhiệt tình đó nha, các bạn sẽ bất ngờ lắm khi gặp anh ấy :))

duycong8282
29-12-2011, 20:54
thong bao hien gio sung no co 1 lo ao mua dong hagn tot nhe( chac ko can kiem tra vu nay) ai co nhu cau thi dang ky voi anh nhe de anh dang ky voi thang sung ( 600k/1ao voi nha ga con nguoi ngoai 700n/ao )

meomapyk
29-12-2011, 21:15
thong bao hien gio sung no co 1 lo ao mua dong hagn tot nhe( chac ko can kiem tra vu nay) ai co nhu cau thi dang ky voi anh nhe de anh dang ky voi thang sung ( 600k/1ao voi nha ga con nguoi ngoai 700n/ao )

Em co mac duoc khong anh ( em khong danh duoc tieng viet co dau . xl ca nha ) :D

duycong8282
29-12-2011, 21:26
de anh hoi thang sung da vi em nho qua ma heeeeeeeeeeeeeee:d

Mrdungvanle8x
29-12-2011, 22:30
Đã có áo béo cho các bạn trẻ rồi nhá nhưng mà có mỗi mẫu nam. chất lượng quá tuyệt vời còn mẫu mã thì tương đối ổn cho các anh em. chỉ có 3 màu ( màu xám lông chuột, Đen và màu trắng sữa ) size từ M đến XXL. nhà hình như còn 1 ít áo quá khổ cho cỡ ngửoi khoảng 1,5 tạ mặc vừa nên chị hương cứ yên tâm(c)(c)(c)

chidung79
30-12-2011, 21:51
Năm 2011 mình trì trệ quá,
Khởi động phát để 2012 tươi sáng hơn cái nhỉ!!!!
Để kỷ niệm đúng 1 năm ngày "Tây Côn Lĩnh huyền thoại" làm chuyến ăn Tết Mèo cho năm mới thêm khởi sắc đeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee..................

meomapyk
31-12-2011, 01:28
Đã có áo béo cho các bạn trẻ rồi nhá nhưng mà có mỗi mẫu nam. chất lượng quá tuyệt vời còn mẫu mã thì tương đối ổn cho các anh em. chỉ có 3 màu ( màu xám lông chuột, Đen và màu trắng sữa ) size từ M đến XXL. nhà hình như còn 1 ít áo quá khổ cho cỡ ngửoi khoảng 1,5 tạ mặc vừa nên chị hương cứ yên tâm(c)(c)(c)
Nếu thế cho chị đặt 1 cái màu xám lông chuột or trắng sữa nhá . hờ hờ :D

meomapyk
01-01-2012, 00:16
Chúc mừng năm mới 2012 nhà gà . Chúc nhà gà năm mới sẽ có thêm nhiều chuyến đi khám phá những vùng đất mới . Chúc anh , chị, em nhà gà luôn có nhiều sức khỏe để đi phượt nha ^^! :d :L

nem_162
03-01-2012, 00:40
Bá cáo là iem đã về đến nhà trước 21h. Được cái xe về HP hôm thứ 2 này vắng tanh nên em đc 1 mình 2 ghế, ngủ từ lúc lên xe đến lúc tỉnh đã thấy ở gần bến :D
Chuyến MC này thật khác với MC của năm ngoái (mà chắc là khác với cả MC của những đoàn ta đã gặp trên đường nữa, ha ha) Thật là bõ công đi, dù mục đích ban đầu đặt ra đã ko được thỏa mãn =)) Càng ngày iem càng cảm thấy an tâm và tự hào về xế nhà Gà (c), đặc biệt là xế mới được khai quật - kẻ mà ai cũng biết là ai đấy :))

meomapyk
09-01-2012, 20:01
Nhà mình ơi sao yên ắng quá !!!!!!!!!

huonggiangf1
10-01-2012, 09:05
Khởi động lại tí nào.

Nhà mình ơi cho ý kiến về vụ ăn tất niên đi. Theo khảo sát sơ bộ thì đến thời điểm này đã chọn ra được khoảng thời gian hợp lý để tổ chức bữa tất niên tại quán Phủi nhà ông Chọi là tối 24 hoặc 25 tháng Chạp (tức 17 hoặc 18/1/2012) bởi lí do:

1. 23 anh Quốc từ bển về
2. 26 Xu về với bu

Biểu quyết chọn lấy 1 trong 2 ngày nào.

loanli_1402
10-01-2012, 15:36
Em ngày nào cũng đc nhé

ocbong
11-01-2012, 13:29
17 đi ạ, 18 e đi tổng kết ở cty rùi :D

kesanruoi
11-01-2012, 13:40
tớ ngày nào cũng đc nhóe

vava
11-01-2012, 22:10
17 khả thi hơn 18 chị ạ

meomapyk
11-01-2012, 23:30
Em ngày nào cũng ok . Em ở xa cổ động mọi người nhé ^^!

huonggiangf1
12-01-2012, 09:52
Tình hình là kế hoạch có chút thay đổi như sau:

Chương trình off tất niên của nhà Gà sẽ được chuyển đến một địa điểm hoành tráng hơn, to đẹp hơn, thức ăn nhiều hơn, ăn được nhiều hơn.... đó là:

http://muachung.vn/san-pham/p-2584/Buffet-lau-va-nuong-tai-Seoul-Jung.html

Với số tiền 246k/người có thể nói là cả ngày hôm đó chúng ta nên nhịn đói để tối đến ăn bù.

- Thời gian: 18:00 tức 6PM ngày 24 âm lịch tức 17/1 dương
- Địa điểm: nhà hàng Seoul Jung số 71 Nguyễn Chí Thanh

Hiện đã có 10 người nộp tiền và mua phiếu gồm:

1+2: Chọi
3: Trưởng
4: F1
5: Ruồi
6: Xu
7: Chú
8: Ốc
9: Cồng Cồng
10: Cột

Những ai chưa có suất xin vui lòng liên hệ Gà Chọi để đăng ký, nộp tiền để hắn còn đặt bàn ăn nhé.

Chú ý: Giá 246.000d/người là giá đã bao gồm VAT nhưng chưa bao gồm đồ uống. Tức là nếu bạn không uống gì thì bạn sẽ không phải trả gì thêm :).

binhhut1985
12-01-2012, 10:37
... E đăng kí 01 suất a Chọi nhé :) ...

huonggiangf1
12-01-2012, 11:42
@ Bình hút và các bạn: Mọi người liên hệ với ông Chọi vui lòng gửi 1 cái sms hay alo 1 cú cho ông ấy nhé. Giờ ông ấy ghét phuot rồi ko vào 4rum để đọc tin nhắn gửi như thế này đâu.

Thanks,

Lấp Lánh
13-01-2012, 02:29
F1 mua hộ em 1 voucher với.

Cứ tránh 23 ra là em đi được tuốt.

huonggiangf1
13-01-2012, 09:59
Done nhé Lấp Lánh. See you then,

huonggiangf1
13-01-2012, 19:19
Do ban đầu dự kiến có khỏang 15 người tham gia thôi nên mình đặt bàn 15 người lúc 6:00PM ngày 17/1 nhưng do số lượng Gà đăng ký ăn tất niên đã không ngừng tăng ngoài dự kiến và đến chiều nay đành phải chốt ở con số 21 người.

Mình đã gọi lại cho nhà hàng để đặt thêm chỗ vì hôm trc chỉ đặt 15 chỗ, nhưng cũng do lượng khách những ngày này quá đông nên chúng ta buộc phải ăn muộn thì mới có đủ chỗ cho 21 người. Cụ thể là lịch được lùi lại đến 7:30PM cùng ngày. Mọi người chú ý note lại nha. Ai đến sớm ráng đợi nhé.

loanli_1402
14-01-2012, 14:29
May quá.6h e mới đi làm về :D

huonggiangf1
14-01-2012, 17:10
Cả nhà ơi mình post cái mail của Lcoxt lên đây để mọi người tham khảo. Ai quan tâm vui lòng liên hệ trực tiếp với Cột nha. Tính ra là chưa đến 70$/ng khứ hồi.

Mình hết quota rồi :(, ko thì cũng đú.

Dear thu ky va chi KH,
C ko vao dc fb cung nhu phuot, nen thong bao o day, nho em loan tin cho moi nguoi biet la dang co ve may bay gia re di Malay thang 6,7,8/2012, gia ve tu 700k 1 chieu 1 nguoi total.
Chi Cot loi dung dot nay lam chuyen ve tham nha roi mang ca gia dinh sang ben kia lam 1 bua tiec goi la an cuoi o nha giai (tiec nho thoi nhung cung goi la tiec cuoi)
thoi gian chi mua ve cho gia dinh la duoi day, 5 nguoi co 1 baby 1 tuoi la 346 usd. Thoi gian nay ai muon di du lich Malay thi lam toi luon, cha may khi gia re the. Neu co the thi di vao thoi gian nha c to chuc o do di, de an co luon, do fai an ngoai 1 (vai) bua :)), va ket hop di du lich cung nhau cho tiet kiem phuong tien giao thong va tien bac. The nhe, bao moi nguoi the, con mai chi fai di tu som de dang ky cap lai bien so xe, hom no bi bon an trom no thao mat, nen ko co tjan chat chit voi moi nguoi
Tks,

Date Flight Depart Arrive
Sat 14 Jul 2012 AK 871 HAN (HAN) 09:20 KUL (KUL) 13:40

Sun 22 Jul 2012 AK 870 KUL (KUL) 06:20 HAN (HAN) 08:40

chidung79
24-01-2012, 00:50
Chúc mọi người một năm mới tràn đầy niềm vui và hạnh phúc!!! Vui trong sức khoẻ, trẻ trong tâm hồn, khôn trong lý tưởng, trưởng thành trong…. tất cả mọi lĩnh vực.
Và rất nhiều cung đường đang chờ nhà Gà chinh phục!
Chúc mừng năm mới!

meomapyk
25-01-2012, 16:31
Từ hôm nào đến giờ nay em mới vào được phượt , thấy nhà mình lạnh lẽo quá . Chúc cho nhà gà mình năm mới lấy lại phong độ và luôn vui ve , may mắn, mạnh khỏe.

meomapyk
31-01-2012, 00:09
Phải chăng " gà đi bụi " đang dần trôi vào quên lãng :-s

loanli_1402
01-02-2012, 22:15
Chị mèo hnao xg hn đi c :D

huonggiangf1
02-02-2012, 22:38
Ko phải đâu meomap ơi, ko hiểu sao nhiều người dạo này ko vào đc phượt ấy. Chị vào đc nhưng thỉnh thoảng cũng bị.

Khổ. Đang ở xa và ol = đt mà vẫn phải comment vì đọc đc mấy câu của cô đấy.

meomapyk
05-02-2012, 02:44
@ F1 : Tại dạo này chả thấy ai vào phượt , FB cũng không nên em tưởng mọi người quên gà rồi cơ . Đang muốn đoàn tụ với nhà gà 1 chuyến mà chưa biết khi nào thì hợp lý được vì lịch trực của em thì chỉ đến đầu tuần mới biết , mà dạo này mọi người cũng bận sợ hẹn nhanh quá mọi người không thu xếp được thời gian ý .
@LoanLi : Chị cũng muốn lắm mà chưa đi được đây

cục mỡ
05-02-2012, 21:38
Ối, chỉ có em mèo mập là nhiệt tình vào phượt thế??? Hihi, nhắc đến mèo mập lại nhớ đến vụ Bắc Hà. Hình như chỉ có mỗi anh là xế của mèo mập thôi thì phải. Thật là diễm phúc quá. Em mèo mập ạ.
@F1. Em F1 ơi, không thấy có lịch offline vụ Mộc Châu nhỉ??? Anh không vào facebook đc nên không úp ảnh lên đấy được.

huonggiangf1
06-02-2012, 11:14
Hay sang đầu năm mới này làm một bữa gọi là bữa gặp mặt đầu xuân đi. Tụi em cũng vừa mới về tới HN tối qua, cũng chưa có thời gian, đang cố sắp xếp công việc và học hành để viết hồi ức.

Namthinh.utc
06-02-2012, 15:03
Chị mèo mập ơi em nhớ chị quá.:(( CHị Giang ơi hẹn hò mọi người cùng chung vui 1 bữa đầu năm trên fb chị nhé, vì có vẻ fb mọi người hay check hơn thì phải?

cục mỡ
06-02-2012, 17:16
@F1: Hồi ức thì phải viết ngay chứ. Hihi. để lâu thế quên hết chứ. Đấy cũng là một chuyến đi đáng nhớ. nhưng dạo này lười viết quá... Híc.

meomapyk
06-02-2012, 22:37
@ cục mỡ : Ngoài anh ra vụ đấy thì còn chú ĐỤt sau khi nghỉ uống sữa bò ở sơn tây và GT vụ đi APC nữa ạ , nhưng về cơ bản thì chủ yếu vẫn em xế vì hình như em bị hội chứng " sợ làm ôm "
@ mọi người : Nếu có bữa gặp mặt đầu năm thì cả nhà lên lịch sớm và cố vào thứ 7 em sẽ vô cùng cố gắng xuống giao lưu với nhà gà . Cái này là cố gắng chứ hok chắc chắn ạ .
@ Thịnh : Chị cũng nhớ chú lắm ý , nhất là đoạn ở trên cầu cái vụ đi APC ý ^^! hihi

huonggiangf1
06-02-2012, 23:28
@ Rều: ôi chết quên mất nói thế làm anh hiểu lầm. Vụ MC em có đc cái gì đâu mà hồi với chả ức? Đi lên đc Tân Lập thì mù mịt chả thấy gì, hôm sau thì về luôn... may ra đc mỗi tối hôm đó ngồi nướng ngô nướng khoai thì vui chứ...

Em là em nói chuyến đi 2 tuần tết vừa rồi của tụi em, vừa mới về tối qua lúc 9:00PM và ko có thời gian để viết hồi ức chứ ko nói vụ kia. hehhee

@ Thịnh: mục đích chị đưa lên đây là để làm nóng lại topic còn trên FB thì thôi thà chú bảo chị đóng luôn cái sub box này vào luôn đi cho rồi.

loanli_1402
07-02-2012, 12:08
F1 lên chương trình vào thứ 7 tuần này đi chị.Tụ tập đầu năm,đón valentine sớm và sn e nữa hihi

meomapyk
08-02-2012, 01:41
@F1 : Vụ vừa rồi đi đâu mà vi vu những 2 tuần thế F1 , chia sẻ với anh em đi nào . Đúng rồi làm nóng lại phượt đi ^^! để còn chuẩn bị cho vụ 30.4 nữa chứ .

huonggiangf1
08-02-2012, 10:21
Ah thế chứng tỏ là mọi người cũng chẳng quan tâm gì đến nhà tôi cả :)). Tôi update trên FB hàng ngày mà.

meomapyk
10-02-2012, 12:01
@F1 : Chài lâu lắm em không vào được FB chị ơi :-s

duycong8282
10-02-2012, 17:41
Anh em gà thân mến, đã sang 1 năm mới mà chúng ta gặp nhau quá ít, GC đã thông qua vài ý kiến của anh em gà khác. Đầu năm muốn tụ tập 1 buổi off tân xuân vào ngày 14/2/2012. Thời gian và địa điẻm sẽ sms cho mọi người. Thông báo này thay cho giấy mời và để mọi người thu xếp cv trước, hi vọng buổi off đầu năm đông đủ mọi người.

duycong8282
11-02-2012, 19:12
Lịch trình của nhà gà đùng 18h ( không cao su nhé) ngay thứ 3( 14/2 ) mọi người có mặt ở 66 phó đưc chính tập trung ăn uống nhé well come các gà mới tham gia.

meomapyk
13-02-2012, 22:14
Chúc anh chị em sẽ có một vụ đập và phá hoành tráng , đông đủ nhé , ngày mai thì hình như em nằm nhà đắp chăn thôi . Em ốm :(

momo
17-02-2012, 10:04
Thực ra không cần thiết phải một buổi riêng để gặp gỡ tụ tập hết các mem mới , mà chỉ đơn giản đi ngồi chà đá chém gió mọi người có nhã hứng tham gia thì đều được cả mà, cuối tháng này bạn có muốn tham gia một cung đường ko ?:D
@ Gà Mèo : chị có đi không , bố chí xuống Hn đi rồi đi , còn không được đi thì háo hức làm gì cho mệt :D
:Dam
Phân công em mang đá đi để chà nhá :))

Yuki Trán Bướng
17-02-2012, 16:58
Nhà Gà ơi, sắp tới có cung nào mới không ạ. Em là mem mới có gì mong mọi người chỉ dẫn ạ :D

Dauchankhongmoi
23-02-2012, 09:37
Có chuyến nào Tour to South thì cho Gà độc hành tham gia với . Chắc khó tìm được thời gian off rồi . Chúc ace luôn vui vẻ và khỏe mạnh trên mỗi cung đường phượt !

duycong8282
27-02-2012, 12:50
linh trinh mcc- che tao - ngoc chien 2/3 den 4/3
Lịch trình:
- thứ 6 ngày 2/3: HN - MCC 300km. 6h có mặt ở Big C. Ăn trưa ở Nghĩa Lộ. Tối ngủ MCC
- thứ 7 ngày 3/3: MCC - Chế Tạo - Ngọc Chiến 120km. Ăn ngủ tắm nước nóng ở Ngọc Chiến.
- chủ nhật 4/3: Ngọc Chiến - Trạm Tấu - Bắc Yên - HN ~300.
Kinh phí: 800k / 1 người. Tiền xăng xe đổ chung, thừa thiếu sẽ tính sau.
Liên hệ: công : 0975826888.
OFF 1 buổi duy nhất vào ngày 29/2 là ngày thứ 4. 8h tại 70 nguyễn du.
Anh chị em nào tham gia gọi điện trực tiếp nhé, đừng ném đá ở dưới, cũng gần ngày đi nên nói chuyện trực tiếp sẽ tốt hơn. Cám ơn.

meomapyk
27-02-2012, 19:44
Bác ơi đi cung thế này hơi ngược đường cho em , đi ngược cung lại được không . Với cả đi từ sáng thứ 6 có hơi sớm không ạ.
Nếu không đổi được cung ngược lại thì có thể sắp xếp cho em 1 xế được không . Và khi quay ngược về thì có thể đưa em ra đến ngã ba cò nòi được không . :D

loanli_1402
27-02-2012, 20:37
Đang thiếu xế chị ơi hix

huonggiangf1
29-02-2012, 11:37
Cuối tuần nắng ấm rồi này Gà ơi.

http://dantri.com.vn/c728/s728-570012/dot-ret-dam-hoanh-hanh-o-mien-bac-sap-suy-giam.htm

Mai anh Toàn ra. Hay nếu phải hủy vụ kia thì nhà mình lên cái cung nào thư giãn gần gần đi. Hải Phòng chẳng hạn Út nhỉ :D

loanli_1402
29-02-2012, 12:15
E thấy ý này cũng hay đấy

nem_162
01-03-2012, 23:32
Xồi ôi, HP là nhiệt liệt chào đón ạ! :D Cung thư giãn thì e chẳng biết đi đâu đâu, nhưng cứ về HP gặp em là thành thư giãn hết :P

oneway0ut
06-03-2012, 02:00
linh trinh mcc- che tao - ngoc chien
Lịch trình:
-
- thứ 6 ngày 2/3: HN - MCC 300km. 6h có mặt ở Big C. Ăn trưa ở Nghĩa Lộ. Tối ngủ MCC
- thứ 7 ngày 3/3: MCC - Chế Tạo - Ngọc Chiến 120km. Ăn ngủ tắm nước nóng ở Ngọc Chiến.
- chủ nhật 4/3: Ngọc Chiến - Trạm Tấu - Bắc Yên - HN ~300.
Kinh phí: 800k / 1 người. Tiền xăng xe đổ chung, thừa thiếu sẽ tính sau.
Liên hệ: công : 0975826888.
.
Anh chị em nào tham gia gọi điện trực tiếp nhé, đừng ném đá ở dưới, cũng gần ngày đi nên nói chuyện trực tiếp sẽ tốt hơn. Cám ơn.

Thời gian đã thay đổi sang tuần này không có gì thay đổi thì tối thứ 5 sẽ đi

loanli_1402
06-03-2012, 10:30
Mềnh chịu roài.tử giờ đến hết tháng 3 k đi đc.Tuần trc chuẩn bị hết ,xin nghỉ làm thì k có xế và k đi huhu

cục mỡ
21-03-2012, 20:17
30/4 năm nay nhà Gà tổ chức đi đâu cho vui đê. Lâu lâu rồi không đc mặc áo gà. Mùa hè đến rồi, khởi động chương trình ăn chơi đi thôi...

meomapyk
22-03-2012, 23:28
30/4 năm nay nhà Gà tổ chức đi đâu cho vui đê. Lâu lâu rồi không đc mặc áo gà. Mùa hè đến rồi, khởi động chương trình ăn chơi đi thôi...

1 phần nhà gà đi lý sơn - quảng ngãi ạ .:D

meomapyk
23-03-2012, 22:07
Nhà gà ơi đi Lý Sơn đê

leonardo_neu
29-03-2012, 23:17
Nhà Gà giờ có khi đổi tên thành trang trại Gà vì quy mô giờ đã rất lớn! ^^

loanli_1402
05-04-2012, 12:09
Chủ nhật (8/4) sẽ có bữa tiệc BBQ và chém gió tơi tả với nhà gà
ĐC : bên đầu cầu Đuống
Thời gian: 17h đến ....
Kinh phí : share
Welcome mọi người,cả mem mới lẫn mem cũ của nhà Gà nhé!

Namthinh.utc
05-04-2012, 19:18
Mọi người đăng kí nào, để em còn tình nguyện đi chợ,.^^

Namthinh.utc
05-04-2012, 19:24
30/4/2012 nhà Gà mình đã có khá nhiều người đi Lý Sơn - Quảng Ngãi rồi. nhưng còn những người không đi lý sơn được - như em + anh Gà Trưởng có ý định lang thang Tây Bắc đấy ak.
@chị mèo mập: :((, ko đi lý sơn cùng chị được ùi.:(( em nhớ chị..

huonggiangf1
05-04-2012, 23:00
Có ai đi Lý Sơn nữa đâu ku?

namhgi
13-04-2012, 08:22
Nhà Gà giờ có khi đổi tên thành trang trại Gà vì quy mô giờ đã rất lớn! ^^

Mình thì lại vẫn thích nó nho nhỏ xinh xinh như hồi mới lập nhóm hơn

ngocnl
04-05-2012, 13:11
Hình như nhà Gà được 2 năm rồi nhỉ?
...

Nguyen Thi Huyen
04-05-2012, 14:41
Dc hai năm từ hôm cưới mợ Cột mà Anh.

Lâu lắm mới thấy Công chúa đấy :D

huonggiangf1
04-05-2012, 15:04
Tối nay anh Công Chúa và Doping, và all Chicken nhớ mặc áo Gà đi off ở 17 Tràng Thi nhé. 8h tối.

See you then.

duyminh0309
04-05-2012, 17:20
Bạn cho mình tham gia gia đình gà được ko

loanli_1402
08-05-2012, 16:02
E đk đi Đại Lải nhé

huonggiangf1
08-05-2012, 17:10
Gà 8-5 được lập rồi. Mình đóng Gà 8-4 lại cho khỏi loãng nhé.