PDA

View Full Version : Thành Lập Nhóm Phượt tại Thanh Hóa "Vịt thả dáng"

Pages : 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11

ongxanh
18-06-2011, 23:37
Tù trưởng ơi ời ời! Bác cắt may cẩn thận nhé :D, nhất là áo 2 chức sắc đấy! sắp có áo mặc chưa ạ?:D

:))À áo của em bác nhớ thêu thêm hình con ong đang đốt ông Thiên Lôi nhé!

tunbo
18-06-2011, 23:38
À, nói đến áo, ông Tù "chưởng" cứ size M hay S gì tôi cũng mặc được hết :))

herovdc
19-06-2011, 10:49
À, nói đến áo, ông Tù "chưởng" cứ size M hay S gì tôi cũng mặc được hết :))

Hôm tới sinh nhật Phượt mấy huynh đệ ta "kết nghĩa" cái ao Sơn trà. Thiết nghĩ ba anh em ta có chút hình thức để cho thiên hạ biết nhỉ!:LL
Tỷ dụ như áo của huynh đệ ta thêu thêm hình "Kết nghĩa Sơn Trà" chẳng hạn. Nhà em không thông minh lại chậm hiểu nên các huynh đệ nghiên cứu thêm nhé...(beer)

taophuongtao
19-06-2011, 15:28
Ối ối ối, các anh đẹp trai, các chị xinh gái, các em xì tin ơi, nhà mềnh đi đại hội cổ đông à? cho em 1 chân xách dép theo hầu trà nước các chị nhóe, nghe bác Vịt rân took quảng cáo mà thích ghê cơ. Chưa đi với nhà Vịt bao giờ nên em mún...mún...mún...mún đi cùng thoai ý ợ.
P/s: Chị Ong iu iu, đo áo cho iêm nhá, có đủ số đo 3 vòng luôn nè (pm riêng chứ nói ở đây xấu hổ quá)

dantocgoc
19-06-2011, 15:33
Hôm tới sinh nhật Phượt mấy huynh đệ ta "kết nghĩa" cái ao Sơn trà. Thiết nghĩ ba anh em ta có chút hình thức để cho thiên hạ biết nhỉ!:LL
Tỷ dụ như áo của huynh đệ ta thêu thêm hình "Kết nghĩa Sơn Trà" chẳng hạn. Nhà em không thông minh lại chậm hiểu nên các huynh đệ nghiên cứu thêm nhé...(beer)

Nhất định vụ này phải có chứ lão hero.

Ối ối ối, các anh đẹp trai, các chị xinh gái, các em xì tin ơi, nhà mềnh đi đại hội cổ đông à? cho em 1 chân xách dép theo hầu trà nước các chị nhóe, nghe bác Vịt rân took quảng cáo mà thích ghê cơ. Chưa đi với nhà Vịt bao giờ nên em mún...mún...mún...mún đi cùng thoai ý ợ.
P/s: Chị Ong iu iu, đo áo cho iêm nhá, có đủ số đo 3 vòng luôn nè (pm riêng chứ nói ở đây xấu hổ quá)

Xong anh cập nhật danh sách thành viên ĐK tham dự chuyến đi này + size Áo phượt của người đó, để anh "đặt hàng" nhé...?

taophuongtao
19-06-2011, 15:41
Em đăng kí áo 1 L nhá, bác rân took bẩu rứa hề.

ongxanh
19-06-2011, 22:49
Mà chủ tịt với thư ký cũng nhẹ tay thôi nhá, chả gì cũng đường đường là tướng quân nhà em. Ngại quá

Hà hà! (NT)Hương xưa tỉ tỉ ới, đang khi nông nhàn rỗi việc chúng mình hiện nguyên hình là kẻ bất lương (NT) đoạt lấy sự trong trắng của bác Shogun này đi!:D=))=))

@ phuongtao: Đo vội 5 vòng của em roài, size S em ạ :D
@ all: Cả nhà ơi ai đi Đại hội võ lâm lần này thì vào điểm danh + đăng ký áo nhé!

tunbo
19-06-2011, 22:54
Hà hà! (NT)Hương xưa tỉ tỉ ới, đang khi nông nhàn rỗi việc chúng mình hiện nguyên hình là kẻ bất lương (NT) đoạt lấy sự trong trắng của bác Shogun này đi!:D=))=))

Gái Trại Vịt quả nhiên ... quá dữ, quá dữ (c).
Thiên Lôi mà cũng không thoát khỏi ... 4 tay của 2 vị này =))

Hương xưa
19-06-2011, 23:43

Không nên, ngàn vạn lần không nên muội ạ, đừng vì một mình Shogun mà để zai đẹp bốn phương xếp hàng lao vào trại Vịt chờ "cưỡng bức", đến mùa gặt chị em mình không giải quyết nổi đâu, đằng nào thì cái "sự trong trắng" của Shogun cũng mất lâu rồi, chị em mình chả nên mang tiếng =))

taophuongtao
20-06-2011, 00:47
Chị Ong ơi, cỡ người như em bác rân took bẩu phải 2 chữ L mà.

dovesky
20-06-2011, 15:19
Hình như em đã đăng ký vào nhà Vịt rồi thì phải, thấy dụ khuyến mãi hấp dẫn quá đi. Hic, nhưng em chỉ vào góp vui thôi, hẹn nhà Vịt tại Đà Nẵng nhé.

dantocgoc
20-06-2011, 15:28
Hình như em đã đăng ký vào nhà Vịt rồi thì phải, thấy dụ khuyến mãi hấp dẫn quá đi. Hic, nhưng em chỉ vào góp vui thôi, hẹn nhà Vịt tại Đà Nẵng nhé.

Chủ tịt, Trưởng Ban, Lãnh Chúa đâu..? Xác minh lai lịch chú Vịt này rồi đưa lên bàn "nhậu" đê.:))

Chị Ong ơi, cỡ người như em bác rân took bẩu phải 2 chữ L mà.

Đấy là do cháu "gợi ý", chứ bác không bẩu thế.=))

tunbo
20-06-2011, 15:31
Chủ tịt, Trưởng Ban, Lãnh Chúa đâu..? Xác minh lai lịch chú Vịt này rồi đưa lên bàn "nhậu" đê.:))

@ Chỉ tụt, Trưởng ban Thứ ký : Vịt cao nguyên xứ lạnh, thịt chắc phải biết. Còn chờ gì nữa, các gái Vịt?

ongxanh
20-06-2011, 20:53
Chào các bác!
Em có tằng tổ từng sinh sống tại Thanh Hóa.
Em rất muốn về thăm lại quê hương sứ sở.
Đầu năm sau em sẽ ra đó, các bác cho em vào hội nhé!
Mong các bác chiếu cố cho em!

@ dovesky: May quá, nhà Vịt ít người đang có nguy cơ hok thi được môn kéo co trong kỳ Sinh nhật. Bạn đúng là mem nhà Vịt, thất lạc từ tháng 11/2010 nay đã trở lại :D. Báo size áo bạn ơi.

@ Shogun: Hok qua 3 nhát chém hok thành Vịt, bác xơi được 2 nhát rùi, chìa lưng nhận nhát cuối đi bác (nhát này chém tượng trưng thui, đừng sợ! :)))

@ phuongtao: Ừ chị đo bằng thước chắc hok chuẩn, thế bác dantocgoc đo bằng tay à?:D

taophuongtao
20-06-2011, 21:57
[QUOTE=ongxanh;385182@ phuongtao: Ừ chị đo bằng thước chắc hok chuẩn, thế bác dantocgoc đo bằng tay à?:D[/QUOTE]

Bác rân took ơi chị Ong đang hỏi kìa?

dovesky
20-06-2011, 22:12
Ôi, dụ kéo co mà có em thì chắc không khá lên nổi đâu, em là đệ tử của chú Thoòng đây. Còn dụ áo thì để em tự xử cũng được, bỏ nhà đi biệt sứ, thấy tiệc ngon mới chịu quay về kỳ lắm.

ongxanh
21-06-2011, 11:25
Hìhì! Thi kéo co hok cần sức :D, chỉ cần quân số và hệ loa mở hết cỡ, áp đảo cho đội bạn mất tinh thần là thắng! Thế loa bạn sao? Công suất 1200W hay 2000W?:))

tunbo
21-06-2011, 11:39
Ông Tù "chưởng" cùng với Chỉ tụt, Thư ký ở ngoài Bắc lo họp nhau tổ chức đàn Vịt đi phó hội cho đường hoàng đê. Không ọp được thì bỏ lên Trại Vịt mà bàn kìa, cho nó có khí thế.

dantocgoc
21-06-2011, 13:51
Ông Tù "chưởng" cùng với Chỉ tụt, Thư ký ở ngoài Bắc lo họp nhau tổ chức đàn Vịt đi phó hội cho đường hoàng đê. Không ọp được thì bỏ lên Trại Vịt mà bàn kìa, cho nó có khí thế.

Xong anh ngoài HN thì sẽ tính di chuyển vào ĐN bằng phương tiện gì, thì lên trương trình cho 1 số ace ngoài đó nhé..? Chúng ta cùng lên trương trình và phương cách cho ăn nhập. Cùng nhau hội tụ trong ĐN trong 1 ngày là OK. Mình đang xem trong này có bao nhiêu người đăng ký rồi mới tính, chắc đi xe giường nằm và buổi tối, sáng hôm sau là có mặt trong ĐN.

Bác rân took ơi chị Ong đang hỏi kìa?

Cháu bẩu bạn Zai cháu đo dùm đê... Bác không dám đâu.(NT)

dantocgoc
21-06-2011, 14:06
Thông báo mới nhất: BTC đã rời ngày Sinh Nhật vào ngày 13-14/8. 1 Phần vì ngày này được đa số thống nhất cho phù hợp với tình hình hiện tại. Thứ 2 là để cho các thành viên nhân dịp này được thỏa chí ngắm trăng rằm nơi Phố Cổ Hội An luôn.(wait)

Đề nghị các thành viên cập nhật tình hình và thu xếp nhé.

minhmio
21-06-2011, 14:14
Vụ kéo co muốn thắng dễ lắm ợ, chỉ cần "noi gương" em Mio sinh nhật trước là được. Cử 1 chị xinh đệp, 3 vòng chuẩn thiệt là chuẩn, mặc bikini đứng cổ vũ cho đội mình là thắng ngay. Đó là sức mạnh của gái đẹp. Còn không thì thuê em, em sẽ làm cho đội đối thủ ói ói, không còn sức mà kéo, thế là đội mình thắng ngay. =)), chiêu này có kết quả!

tunbo
21-06-2011, 14:23
Vụ kéo co muốn thắng dễ lắm ợ, chỉ cần "noi gương" em Mio sinh nhật trước là được. Cử 1 chị xinh đệp, 3 vòng chuẩn thiệt là chuẩn, mặc bikini đứng cổ vũ cho đội mình là thắng ngay. Đó là sức mạnh của gái đẹp. Còn không thì thuê em, em sẽ làm cho đội đối thủ ói ói, không còn sức mà kéo, thế là đội mình thắng ngay. =)), chiêu này có kết quả!

Cô mio, nhưng đội nhà có phải uống thuốc trước không? :))

dantocgoc
21-06-2011, 14:25

1 Ý kiến tuyệt vời../ Mặc bikini chủ tịt với trưởng ban phụ trách nhé..? Cô mio có nhời rồi đóa.:))

Mọi thành viên nhà Vịt tại HN nếu thù xếp được lịch và tham gia Sinh Nhật Phượt thì có thể thông qua link này để đăng ký nhé.

Đại Hội Phượt toàn quốc - Đêm hội trăng rằm nơi Phố cổ diễn ra vào ngày 13-14/8.

https://www.phuot.vn/threads/20215

shogun
21-06-2011, 16:10
Tặng cả nhà màu sen trắng iên bình ;););)

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=63646&d=1308647391

Hương xưa
21-06-2011, 16:16
Thôi rồi, tướng quân sau mấy ngày lặn sâu giờ đã ngoi lên xin hai chữ "bình iên" rùi kìa =))

shogun
21-06-2011, 16:29
Ôi ôi ôi, mới xin đứng giữa thư ký và chỉ tụt là mấy cụ cứ nhảy đổng lên đòi chém đòi phạt đòi xử dòi .....hix hix hix. Đường nào cũng bị chém rồi lần này em xin nằm giữa 2 em này luôn xem các cụ chém thế nào =))=))=))

ongxanh
21-06-2011, 17:31
Ôi ôi ôi, mới xin đứng giữa thư ký và chỉ tụt là mấy cụ cứ nhảy đổng lên đòi chém đòi phạt đòi xử dòi .....hix hix hix. Đường nào cũng bị chém rồi lần này em xin nằm giữa 2 em này luôn xem các cụ chém thế nào =))=))=))

Chém kẻ đang đứng chứ ai chém người đang nằm =)). Bác đã nằm rồi thì...thôi!:D
Bá cáo, từ nay nhà ta đã có Vịt thiên lôi ạ!:))

Hoa sen trắng đẹp quá, nhưng thêm 5 xu nữa đi bác!

dantocgoc
22-06-2011, 11:38
Đề nghị tướng quân show hình cho bà kon nhà Vịt chiêm ngưỡng dung nhan.

Xong anh cập nhật danh sách giúp anh vụ áo + size của thành viên trong nhà để anh đặt nhé..?
Thông báo: Những thành viên ra nhập mới, nếu đi và có sinh hoạt vụ này cùng nhà Vịt đều có thể đăng ký và nhận quà. Nhân dịp sinh nhật Phượt lần thứ 5. Được tổ chức tại ĐN vào ngày 13-14 bên 1 bãi biển Đẹp và cực kỳ thơ mộng. Tiếp nối chương trình là đi ngắm trăng nơi Phố cổ Hội An vào đêm rằm luôn.

Mọi thành viên tham gia ai nêu chủ động, chuẩn bị lều và chăn mỏng ( Túi ngủ ) để cắm trại ngoài biển nhé..?

Danh sách ( tạm thời ) đã đăng ký:
1- tunbo. M
2- huongxua. M
3- xonganh. M
4- taophuongtao. L
5- Tù trưởng. size độc ( hở rún ):D
6-... thí chủ nào tiếp theo..?

ongxanh
22-06-2011, 11:57
Vụ kéo co muốn thắng dễ lắm ợ, chỉ cần "noi gương" em Mio sinh nhật trước là được. Cử 1 chị xinh đệp, 3 vòng chuẩn thiệt là chuẩn, mặc bikini đứng cổ vũ cho đội mình là thắng ngay. Đó là sức mạnh của gái đẹp...chiêu này có kết quả!

Hehe. Chiến thuật của Mio áp dụng vào nhà Vịt mình (mái nhiều hơn trống): Cử một bác zai đẹp thiệt là đẹp, cơ bụng 6 múi, cửi trần đóng khố (đeo bầu) :)) đứng cổ vũ cho đội nhà là thắng ngay!:D
Các bác zai, ai ứng cử đây?=))

shogun
22-06-2011, 15:04
Đây ạ, hum trước em thấy nó đẹp nên quờ quạng được mấy cái bà con xem cho vui mắt ạ ;)

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=63669&d=1308729381

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=63670&d=1308729381

@ Ongxanh: Nói vậy hay là em cứ chỉ định thầu vụ này luôn đi, pác nào có bầu lên tiếng kìa !!!! :)):)):))

duongquangminh
22-06-2011, 15:29
Đúng rồi đấy dùng nam nhân kế là oke ngay. tất cả thua hết hihi :)) các pác nhà mình đi thì nhớ gọi thằng em này đấy nhớ nhá :D

dantocgoc
22-06-2011, 16:56
Nói vậy hay là em cứ chỉ định thầu vụ này luôn đi, pác nào có bầu lên tiếng kìa !!!! :)):)):))

Tướng quân mặc Bikini đứng cổ vũ nhé..?(NT)

( Cho thuê Bầu giá rẻ đây... )

duongquangminh
22-06-2011, 17:58
Em xin đặt 1 viên gạch nhé.Em xin 1 xuất đi SN với. Em hơi béo nặng 63kg nên chắc phải số L mới vừa hihi

duongquangminh
22-06-2011, 18:00
Em xin 1 xuất bác nhé

tunbo
22-06-2011, 18:14
Hehe. Chiến thuật của Mio áp dụng vào nhà Vịt mình (mái nhiều hơn trống): Cử một bác zai đẹp thiệt là đẹp, cơ bụng 6 múi, cửi trần đóng khố (đeo bầu) :)) đứng cổ vũ cho đội nhà là thắng ngay!:D
Các bác zai, ai ứng cử đây?=))

Vụ này phải xem đội đối phương đông dzai hay đông gái chứ

ongxanh
22-06-2011, 21:00
Vụ này phải xem đội đối phương đông dzai hay đông gái chứ

Nếu đối phương đông zai thì coi như không có phản ứng phụ nhé :D.
Nếu đội đối phương đông gái thì họ mất tập trung toàn tập lun (đội nhà đã uống thuốc:)) ). Vẫn là ta thắng mà!:D
Em đề cử anh Tunbo cho zụ này! :D
Tù trưởng bàn giao quả bầu để tập dzượt đê. Vì một sinh nhật nóng, bỏng!=))

dantocgoc
23-06-2011, 01:02
Em xin 1 xuất bác nhé

Xong anh đưa chú Vịt này vào danh sách nhé ghi lại số size? Cấp áo luôn.

Nếu đối phương đông zai thì coi như không có phản ứng phụ nhé :D.
Nếu đội đối phương đông gái thì họ mất tập trung toàn tập lun (đội nhà đã uống thuốc:)) ). Vẫn là ta thắng mà!:D
Em đề cử anh Tunbo cho zụ này! :D
Tù trưởng bàn giao quả bầu để tập dzượt đê. Vì một sinh nhật nóng, bỏng!=))

Hoàn nhất trí và đồng thanh kêu gọi tất cả thành viên nhà Vịt biểu quyết chỉ định lãnh chúa làm tiên phong. ( Đeo bầu xung trận ) Tướng quân mặc Bikini phụ trách màn múa "yểm trợ".

Đề nghị bà con cho 1 tràng pháo tay dành cho 2 mỹ nhân Nam của nhà Vịt chúng ta.:))=))

shogun
23-06-2011, 09:24
Pác lũa chánh tập với quả bầu cẩn thận nhé, ngày tập tối treo ngược nó lên chứ không nó đầy ..... mai lại không tập được =))=))=))

tunbo
23-06-2011, 09:27
Ông Liên Thôi cũng đi sắm bikini đi là vừa, còn ngồi đó mà linh tinh :))

dantocgoc
23-06-2011, 11:01
Pác lũa chánh tập với quả bầu cẩn thận nhé, ngày tập tối treo ngược nó lên chứ không nó đầy ..... mai lại không tập được =))=))=))

Ông Liên Thôi cũng đi sắm bikini đi là vừa, còn ngồi đó mà linh tinh :))

Ghi nhận sự chăm chỉ tập luyện và đốc thúc lẫn nhau trong công việc của 2 bác... Lưu ý tập riêng.., tránh tò mò, nghịch ngợm làm hư đạo cụ.:))=))

tunbo
23-06-2011, 11:02
Khéo ông Tộc làm hư cbn nó bầu rồi á? Bầu đâu? :))

duongquangminh
23-06-2011, 13:23
E thiết nghĩ 2 người dùng nam nhân kế thì ko ổn lắm em thấy ng ta toàn dùng 3 người con trai mặc bikini rùy cầm bông cổ động hum nào nhà vịt mình off đưa các bác ấy xuống SS cho thực tập xem khách dưới đó phản ứng như thế nào các pác có đồng ý ko :D

trangmoon
23-06-2011, 13:38
Các bác nhà mình đi đâu hết rồi ợ,e về quê mà chả thấy bác nào hú ra ăn chơi.Khi nào các bác về chuồng có vụ nào thì hú e theo số đt 01689947551 với ạ :D
P/S : nhân tiện,các bác ơi vote giúp e để e có thể thực hiện cái ước mơ nhỏ bé tung tăng trong hè này http://levigovietnam.com/Xemclip.aspx?id=368

duongquangminh
23-06-2011, 13:40
Các bác vịt nhà mình ơi add nick em vào với nhé thank các bác

duongquangminh
23-06-2011, 13:54
Cả nhà ơi phát động phong trào làm thẻ thành viên cho nhóm đi bác dantocgoc thấy thế nào

ongxanh
23-06-2011, 18:40
Vui rồi đây :D. Em cập lại cái danh sách nào:

1. dantocgoc- freesize:D
2. tunbo- khố/ bầu:))
3. shogun- superBikini:))
4. Hương xưa- size M
5. Nhớ 202- size L
6. ongxanh- size M
7. taophuongtao- size S
8. dovesky- size M
9. duongquangminh- size L
10. trangmoon-
11...
Nhào zô đi bà con!

@ duongquangminh: Bạn post bài tập trung hơn nhé, mỗi ý rải ra 1 bài như kia trông giống xì- pam!:D

hoamoc
23-06-2011, 19:41
Dạ, em vào xin lỗi mng ạ, lâu rùi k vào cập nhập tin tức của nhà Vịt mình (ra trường cố gắng kiếm xiền nuôi bản thân nên bỏ bê ạ)
Nhà mình có thể nói với em có vụ zì k ạ? Nhưng cũng cho em bọn chen dk tham k cần biết là zì ạ. Em size M ạ hì hì :D

dantocgoc
23-06-2011, 20:57
Dạ, em vào xin lỗi mng ạ, lâu rùi k vào cập nhập tin tức của nhà Vịt mình (ra trường cố gắng kiếm xiền nuôi bản thân nên bỏ bê ạ)
Nhà mình có thể nói với em có vụ zì k ạ? Nhưng cũng cho em bọn chen dk tham k cần biết là zì ạ. Em size M ạ hì hì :D

Bó chiếu với cô Vịt này...:T

Thông báo tiếp theo từ BĐH: mẫu áo sẽ được thống nhất và lựa trọn, sau khi có cuộc tham khảo ý kiến của mọi thành viên sẽ được công bố sớm nhất.

Thành viên nhà Vịt những ai tham gia kỳ đại hội phượt toàn quốc lần này được tổ chức tại Đà Nẵng nhân dịp Sinh Nhật Phượt lần thứ 5 vào ngày 13 đến 14/8. Sẽ được nhận 01 chiếu áo moden mới nhất và cũng xin được nói rõ hơn... Đây là quà riêng của trưởng nhóm, không phải chủ trương của Diễn đàn. Mong là mọi thành viên nhà Vịt hưởng ứng và tham gia. ( Nếu không các nhà khác lại thắc mắc, vì sao họ tham gia lại không có áo. )(NT)

shogun
23-06-2011, 22:39
Pác tù chưởng ui em xin thêm option nữa ạ, áo em theo phía trước có con Ong đậu nhá, phía sau có mùi hương (xưa) phản phất, em đội ơn pác ạ ;););)

tunbo
23-06-2011, 22:57
Pác tù chưởng ui em xin thêm option nữa ạ, áo em theo phía trước có con Ong đậu nhá, phía sau có mùi hương (xưa) phản phất, em đội ơn pác ạ ;););)

Shogun chịu khó đi bắt tạm con ong lạc nào đó, và xịt tạm mùi hương (mới) gì đó nha.
Bởi vì "con Ong đậu" với lại "mùi hương (xưa)" ấy, đã được cất cả trong bầu rồi. :))

dantocgoc
24-06-2011, 02:02

Theo ngụ ý của mình.., thì ông thiên lôi đem ra tiệm thêu hình chú Ong với chai nước hoa vào áo đi nhé.
Bác xin được giấy xác nhận của nhà phượt ĐN chưa đấy.., nộp ra đê...? kẻo em mang tiếng với bác Po thì khổ.

dantocgoc
24-06-2011, 16:03
Tiếp tục thông báo: Hiện này có 1 số ý kiến của các nhóm hội, đang ủ mưu lên kế hoạch, tổ chức kéo quân và ĐN bằng xe máy theo con đường Mòn HCM để tham đại hội Sinh Nhật phượt lần thứ 5. Nhà mình có ai có ý kiến gì không. Mình cũng đang tính sẽ đi bằng con đường này để vào ĐN tiện thể ngắm cảnh Sông Núi hữu tình trên cung đường này. Mong các thành viên tham khảo và thu xếp nhé.(NT)

Còn đây là vài hình ảnh của Động thiên đường nằm trên trục đường Mòn HCM gần với Động Phong Nha. Mời bà kon chiêm ngưỡng.
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/DSCN5821.jpg
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/DSCN5823.jpg
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/DSCN5834.jpg
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/DSCN5839.jpg

shogun
24-06-2011, 16:11
Pác tù chưởng ui, em chỉ sợ người ta lại theo nhầm chai nước mắm thì nguy to, lúc này chú ong cũng bay mất thì em có mà bơ vơ à :shrug::shrug::shrug:. Pác đừng hối zụ giấy chứng nhận, em hay trốn nhà đi hoang lắm :D khi nào bị đuổi đi luôn thì em xin giấy heheheh.
@ Pác Tun, Pác cất chung em Ong và mùi Hương (xưa) vào cái bầu coi chừng chú ong ôm hít mùi hương cả này đó :)):)):)) .... nguy lắm nguy lắm.

tunbo
24-06-2011, 18:11
...
@ Pác Tun, Pác cất chung em Ong và mùi Hương (xưa) vào cái bầu coi chừng chú ong ôm hít mùi hương cả này đó :)):)):)) .... nguy lắm nguy lắm.

Ôh, no no, ngài Thiên Lôi tướng quân. Đấy là việc của ta, khi làm việc đó, ta đã có sắp đặt cả rồi. Đừng lo, nguy thế nào được :))

ongxanh
24-06-2011, 20:18
[QUOTE=dantocgoc;388198]...kéo quân vào ĐN bằng xe máy theo con đường Mòn HCM để tham gia đại hội Sinh Nhật phượt lần thứ 5... Mình cũng đang tính sẽ đi bằng con đường này để vào ĐN tiện thể ngắm cảnh Sông Núi hữu tình trên cung đường này...

Còn đây là vài hình ảnh của Động thiên đường nằm trên trục đường Mòn HCM gần với Động Phong Nha. Mời bà kon chiêm ngưỡng.

https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/DSCN5823.jpg

Em thích nhất cái này. Nhũ đá giống kem tươi với mạch nha:D nhìn ngon ngọt thế!

Kế hoạch chạy xe máy hấp dẫn bác ui, nhưng em hok có thời gian để theo, phải bay thôi.
Áo Phượt bác đem vào ĐN rồi hãy chia để dụ các mem vào nhé!:D

duongquangminh
25-06-2011, 18:58
Theo ý kiến của bác tù trưởng thì đi xe máy cũng tốt nhưng hơi mệt hic vào đấy thì hoạt động thế nào :) nhưng nghĩ lại đi oto thì cũng có cái bất lợi ko đc ngắm hết phong cảnh nhưng lại đỡ mệt hic :( cả nhà cho ý kiến thống nhất nhé híc em nge theo các pác vì thiểu số ko thể chống lại đa số :D :))

dantocgoc
25-06-2011, 23:42
Mẫu áo được chọn đây bà kon ơiiiiiii:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=63794&d=1309019475

taophuongtao
25-06-2011, 23:48
Mẫu áo được chọn đây bà kon ơiiiiiii:

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=63794&d=1309019475

Hớ, không có chữ à bác? Bác cho cái chân to to 1 tí nha, bé quá.

duongquangminh
26-06-2011, 11:03
E cũng đồng ý kiến với pà phượt quái hic nhưng em xin bổ sung 1 ý kiến nhỏ ở phần gáy nên cũng in logo như phần ống tay và bàn chân to lên 1 chút nữa là oke :D
!!!!!!!!!!!!! Thế bác tù trưởng không đăng bộ bikini để đi thi đấu ah các bác đừng cho chúng em ngất trên cành quất khi lộ hàng nhá :)
@- Mọi người cho thêm ý kiến vì 1 chiếc áo độc đáo,cá tính và mang phong cách riêng của vịt TH
@@- VÌ 1 hội " VỊT"

Ly A Sang
26-06-2011, 11:10
E cũng đinh rủ mọi người đi xe máy đây,,,a Dantoc xem the nào nhé rui mình ghép đoàn,,
đi động Thiên Đường rùi ra bãi đá Nhảy dửng lều ngủ luôn cũng đc

dantocgoc
26-06-2011, 11:16
E cũng đồng ý kiến với pà phượt quái hic nhưng em xin bổ sung 1 ý kiến nhỏ ở phần gáy nên cũng in logo như phần ống tay và bàn chân to lên 1 chút nữa là oke :D
@- Mọi người cho thêm ý kiến vì 1 chiếc áo độc đáo,cá tính và mang phong cách riêng của vịt TH

Anh đang đề xuất với BĐH là sẽ may thêm lá cờ tổ quốc vào tay áo, có thể chúng ta sẽ chủ động in tên của mình vào tay hoặc sau gáy của áo đó.(NT)

E cũng đinh rủ mọi người đi xe máy đây,,,a Dantoc xem the nào nhé rui mình ghép đoàn,,
đi động Thiên Đường rùi ra bãi đá Nhảy dửng lều ngủ luôn cũng đc

Hay là anh lập topic rồi chúng ta tuyển người, bắt đầu xuất phát từ HN chạy vào ĐN. Em lo phụ trách nhân sự ngoài đó nhé?

duongquangminh
26-06-2011, 11:40
Cờ tổ quốc sẽ ở bên phải còn tên sẽ ở cổ tay bên trái và logo sẽ ở phía sau như vậy là tạm ổn đc ko bác

Gửi riêng bác tù trưởng nhá @@- Bác tù trưởng ơi hum nay em tìm đc 1 số ảnh của khu biển Hải Tiến mà hum qua bác cháu mình nói ý cũng đẹp lắm bác ah hum nào bác cháu mình xuống nhé . Cái nè là gửi riêng đó đùng cho thẻ nhé cháu sợ lắm ợ ;)

Ly A Sang
26-06-2011, 16:30
OK,,,, bác lên tim ban dông hành đi e lo khu vực HN
e thich đi xe máy

ongxanh
27-06-2011, 01:57
Ủng hộ bác trưởng và bác Sáng kế hoạch chạy xe máy, bụi phủi và khí thế. Lúc về mà oải rùi thì cho xe lên ô tô. Nếu thế phải đi từ sáng 11/8. Hà Nội - Quảng Bình 500 km thì có đi kịp trong ngày để tối ngủ bãi đá nhảy hok ạ. Em nghe nói trời tối thì đá mới nhảy.

Polyme
27-06-2011, 21:39
Ủng hộ bác trưởng và bác Sáng kế hoạch chạy xe máy, bụi phủi và khí thế. Lúc về mà oải rùi thì cho xe lên ô tô. Nếu thế phải đi từ sáng 11/8. Hà Nội - Quảng Bình 500 km thì có đi kịp trong ngày để tối ngủ bãi đá nhảy hok ạ. Em nghe nói trời tối thì đá mới nhảy.

Ong xanh giỏi nhỉ, xe máy cho máu đê. Chạy 500 km QL1 thì vô tư. Hôm ra tết anh chạy thong thả ngày đầu cũng trên 500 km.

ongxanh
27-06-2011, 22:01
Nhà Vịt ui. Quần hùng Phượt sắp đi Đại hội. Màu áo Phượt cũng lên rùi, khoẻ khoắn nồng ấm rạng ngời. Bà con đừng bỏ lỡ dịp vui này.
Chú ý: Các mem nhà Vịt sẽ được Tù trưởng phục vụ ảo thuật với bầu – màn diễn có một không hai, gồm nhiều tiểu mục, bắt đầu là múa bầu và kết thúc bằng... múa bầu:D. Để xem được trọn vẹn màn trình diễn bà con cần chuẩn bị tâm lý tốt, uống thuốc chống sốc trước giờ khai mạc.:D
Bầu là gì? Chắc các mem cũ đã quên, mem mới còn chưa bít.
Bầu là một vật thể rắn (em đoán thế) hình ống , màu nâu vàng, mùi nông sản, có phản ứng tích cực với thân nhiệt, nóng chảy ở... à nóng chảy bởi nhiệt của tia nhìn!:))
Trở về từ thung lũng Baliem, bầu có vô số công dụng, đặc biệt khi đi phượt. Nó như vỏ bọc, như bình chứa, ống đựng, như tù và, như vũ khí, như nhạc cụ, như phụ kiện thời trang, như đặc điểm nhận dạng ...
Với đặc thù quý, hiếm và dễ gây cháy nổ :D bầu ít được trưng ra đám đông. Nhưng dịp này, bạn sẽ thấy!

Xin trích ngang lý lịch em nó ạ:

"Xứ Thanh có một cái bầu
Bầu thiêng, và có rất nhiều công năng
Trải qua bao cuộc trầm thăng
Ngày nọ bầu thuộc về chàng trai xinh
Chàng cũng nổi đám nổi đình
Tù trưởng một cõi, đầy mình công năng
...
Nơi đất Cảng có một nàng
Hương Xưa thơm ngát, mơ màng thơ ca
Lại có chàng Nhớ la đà
Nàng đâu, chàng đó : phượt Đà, phượt Thanh

Một hôm, trời rất trong xanh
Tầm mắt dòm được mông mênh nghìn trùng
Nàng Hương phóng mắt … lung tung
Lơ ngơ ngó trúng vào vùng xứ Thanh
Nàng lỡ trông rõ rành rành :
Thấy chàng Tù trưởng xứ Thanh mang bầu
Nàng như bị sét ngang … đầu
Thế rồi từ đó, mày chau, mặt buồn
Lòng như lửa đốt, bồn chồn
Nàng Hương từ đó không còn như Xưa
Thầm ước được đến núi Nưa
Xem chàng Tù trưởng đung đưa cái … bầu

Nhờ có trang Phượt nhiệm màu
Nàng Hương lặn lội tìm vào xứ Thanh
Mắt nàng lúc ấy long lanh
Ngắm chàng Tù trưởng, ngắm quanh cái bầu

Chàng Nhớ không thấy nàng đâu
Đâm ra ủ dột, dàu dàu không vui
Chàng cũng tay nải, tay gùi
Trèo đèo lội suối lui cui tìm nàng
… ... ... ... ... ... ... ... ... ... ... ... ... ... ... ... ... ...
Chàng Nhớ đi tìm nàng Hương Xưa
Chàng tìm nơi nào? Đã thấy chưa?
Nếu đã thấy rồi, thì sao nhỉ?
Cứ chờ, em ongxanh sẽ thưa."
(tunbo)
...
Rồi, thì trầm. Rồi, thì thăng... Tù trưởng với bầu vào tay Hương xưa. Thân bầu như thể cánh bèo.
(NT) Giang hồ đồn rằng Hương - bầu xung khắc. Người biết nói, bầu hok biết cãi nên bầu bị ghẻ...lạnh:

"Nàng Hương Xưa giờ đang hối tiếc
Sự đã rồi thì biết làm sao
Uổng bao ngày tháng ước ao
Giờ đeo chẳng được muốn xào không xong
Thế là mơ ước đi tong
"Tại sao vừa nhỏ vừa cong thế này?" =))
Tù trưởng quýnh quáng trình bầy,
Đổ hết tội lỗi cho thầy CVN."
(Nhớ 202)

Từ đấy, bầu Papua hok còn xuất hiện trên giang hồ nữa.
Dân tình đồn thổi, dân tình xôn xao, dân tình luyến tiếc...
Nhưng mà, chỉ là đồn thôi...
Kỳ Đại hội này Tù trưởng sẽ show bầu cho bà con xem, cho các cư dân mới nhà Vịt biết, nhân thể dẹp tan những ì xèo bàn tán, rằng thì là bầu đã...=))

thiklabup
27-06-2011, 22:17
Hôm nay em mới biết đến diễn đàn này, các anh chị cho em tham gia với được không ạ?

dantocgoc
28-06-2011, 00:00
Hôm nay em mới biết đến diễn đàn này, các anh chị cho em tham gia với được không ạ?

Véo cằm bạn... Chịu khó vào giao lưu "chém gió" với thành viên trong nhà và kê khai đầy đủ thủ tục với trưởng bạn Ongxanh đi nhé.

Ongxanh../ vụ lày gọi là dìm hàng nhau rùi đóa. Kiểu lày anh lại phải show hàng "Bầu" lần nữa để cho ông lãnh chúa thị phạm, trước khi tham dự đại hội nhể..?:))

dantocgoc
28-06-2011, 00:03
OK,,,, bác lên tim ban dông hành đi e lo khu vực HN
e thich đi xe máy

Sáng ơiiiiiiii..? em thử phác thảo kế hoạch, lịch trình cho bà con tham khảo xem thế nào. Rồi lập topic kêu gọi thêm thành viên đồng hành cho vui.

dovesky
28-06-2011, 00:29
Để mọi người dễ hình dung, em mượn tấm ảnh này trên diễn đàn cho bà con biết về dụ đeo bầu nè.
(Ảnh mượn trên diễn đàn)

duongquangminh
28-06-2011, 10:32
Trời ơi bầu là thế sao :-0 kiểu này là phải nge lời chị ongxanh thui ko thì ngất trên cành quất thì ko tham gia đc các trò của BTC sinh nhật :( hic kiếp hồn :)

ongxanh
28-06-2011, 12:18
Anh dantocgoc ui em có dìm hàng đâu. Là em PR mà! Sắp Hot rừng rực kia kìa!:))
Nếu chạy xe máy đường QL1 thì có qua động Thiên Đường hok ạ? Đường HCM vắng và khó đi hơn QL1 nhiều, được cái tha hồ ngắm cảnh nhưng em sợ sẽ tốn thời gian.

duongquangminh
28-06-2011, 19:26
Kính thưa nhà vịt nhân dịp sinh nhật e và bác tù trưởng có thêm 1 món quà bí mật sắp bật bí tặng nhà mình :)
@@: Yêu cầu bác tù trưởng nhanh nhanh pos lên đi nhé :)

ongxanh
28-06-2011, 20:19
Em cũng chúc mừng Thanh Hoá có Thành nhà Hồ được công nhận là Di sản văn hoá thế giới!(c)
Anh dantoc post ảnh di tích lên khoe đi a.
Hai bác Vịt có quà gì mà bí hiểm thế, có ăn được hok?

dantocgoc
28-06-2011, 20:32
Anh dantocgoc ui em có dìm hàng đâu. Là em PR mà! Sắp Hot rừng rực kia kìa!:))
Nếu chạy xe máy đường QL1 thì có qua động Thiên Đường hok ạ? Đường HCM vắng và khó đi hơn QL1 nhiều, được cái tha hồ ngắm cảnh nhưng em sợ sẽ tốn thời gian.

Đúng là có tốn thêm thời gian là 1 ngày. Nhưng phong cảnh 2 bên dọc con đường mòn HCM sẽ làm cho các bạn quên hết sự mệt nhọc. Có thể nói là "sơn thủy hữu tình"Làng bản thì bình dị và hoang sơ, cảnh đẹp đến nao lòng. Dù sao mới chỉ là dự kiến, chắc sang tháng 7 mới lên được lịch trình cụ thể. Lúc đó sẽ lập topic thông báo đến tất cả thành viên.

Đường HCM dự kiến này thì thẳng tắp và cực kì dễ đi bà kon nhé.(c)

Kính thưa nhà vịt nhân dịp sinh nhật e và bác tù trưởng có thêm 1 món quà bí mật sắp bật bí tặng nhà mình :)
@@: Yêu cầu bác tù trưởng nhanh nhanh pos lên đi nhé :)

Xác nhận thông tin trên là hoàn toàn có thể. Nghe giang hồ đồn là đang đặt hàng... Như vậy ngoài áo là quà của riêng trưởng nhóm dành cho thành viên tham dự kỳ đại hội này, thì chúng ta còn có thêm 01 món quà nhỏ nữa của 1 thành viên tích cực dành cho mọi người. ( Vụ này tạm thời bí mật sẽ công bố tên&nik sau khi có hàng và sẽ show hình luôn ). Bà kon chờ đón thông tin và quà mới nhé.(NT)

dantocgoc
28-06-2011, 21:43
Hôm nay.., nhân 1 buổi chiều rảnh việc, nên 4 thành viên nhà Vịt kéo nhau đi tìm hiểu 1 khu DL biển đang được đầu tư xây dựng tại huyện Hoằng Hóa, cách TP hơn 20Km.

Vì thời gian không có nhiều và mục đích là chỉ khảo sát cho lần sau tổ chức cắm trại, nên phần lớn thời gian là để cho các thành viên tập bắn và show "hàng".

Đầu tiên là màn thi triển tuyệt đỉnh "hái trộm dừa" của 2 cô nương trangmoom & ngapham.(NT)

trangmoom thi trước.
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/DSCN6719.jpg

ngapham thi sau.
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/DSCN6722.jpg

Môn thi thứ 2: Đó là bỏ Vịt đi chăn Bò.:))
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/IMG_0122.jpg
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/IMG_0117.jpg

taophuongtao
28-06-2011, 21:49
Nghe giang hồ đồn là đang đặt hàng... Như vậy ngoài áo là quà của riêng trưởng nhóm dành cho thành viên tham dự kỳ đại hội này, thì chúng ta còn có thêm 01 món quà nhỏ nữa của 1 thành viên tích cực dành cho mọi người. (NT)

Tò mò quá...hức hức...

dantocgoc
28-06-2011, 21:50
Đạo diễn và giám khảo môn "hái trộm dừa" chính là duongquangminh. Bị tù trưởng lật tẩy trò "gian lận'' này vì cây dừa được trọn để thí thố là quá cao so với quy định.
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/IMG_0065.jpg

Cay cú vì bị lật tẩy trong trò chơi này, nên thành viên trangmoom đã manh động ra tay "hạ độc thủ".:shrug:
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/DSCN6706.jpg

Cả 3 đã vùi dập tù trưởng không thương tiếc ngay giữa đường.:(
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/IMG_0082.jpg

Chờ đón phần thi tiếp theo là môn chăn bò và tán "đại gia" của 2 nàng này nhá.:))

duongquangminh
29-06-2011, 10:04
Mời các men nhà mình bầu chon cho 2 bà vịt này nhé !!!! trangmoom :LL SBD :001 --- ngapham (BB) SBD : 002
Các bạn hãy bình chọn cho 2 nàng vịt của chúng ta để dành danh hiệu vịt" thả dáng" nhé các bạn hãy nhắn tin và gọi điện bình chọn qua 2 tổng đài 36xx và 190036xx.:help
Xin lỗi các mem 2 số trên chưa đc viễn thông Thanh Hóa thông qua =)) nên đành xl các mem vì vậy chúng ta bình chọn qua Forum vậy mỗi đóng góp 1 điểm cho 2 nàng vịt (beer)
Mong các thành viên nhà vịt ra sức chém => thành bão thì tốt để tìm ra người xứng đáng là vịt " Thả dáng" của Thanh Hóa @@@ (NT)

duongquangminh
29-06-2011, 10:28
Thưa chị ongxanh em và bác tù cũng đang định cuối tuần này định làm 1 cuộc xâm chiếm thành nhà Hồ và bắn và show "hàng" đấy chị :)
Dự kiến sẽ đc thực hiện vào T7 ngày 02 tháng 07 này và tổ chức thi vòng 2 cho 2 vịt nhà mình lọt vào vòng chung kết là trangmoom :LL SBD :001 và ngapham (BB) SBD :002 (hic có 2 người thì chẳng bít loại ai nên thui vào cả 2) .BTC chúng em kính mong tất cả các men vịt và ko phải vịt mà là gì cũng đc đều có thể tham dự.(c)
Kính mong các vị đại biểu về show "hàng" và tham gia cuộc thi bình chọn cho 2 người đẹp(nói câu này tự nhiên bị sặc chứ khó hiểu) :( và chung vui với chúng em có gì cứ liên lạc với bác tù hoặc duongquagminh oke
Kính mời mại zô mại zô!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! (BB)

ongxanh
29-06-2011, 17:37
Ơ.Thế là vòng loại cuộc thi HH Bikini đã khởi động sớm ạ?
Em bị loại ngay từ đầu luôn à? Cho em vào chung kết để em đăng ký môn năng khiếu hái dừa. BTC bố trí người hứng dừa nhé!:D
@ quangminh: (NT)chị hối lộ rùi mà sao vẫn hok thấy tên, hả?(NT)

duongquangminh
29-06-2011, 17:40
Thưa chị ongxanh chị có thể là trường hợp đặc biệt :@ nêu BTC chúng em sẽ mời chị vào vòng 2 luôn( không biết có bị ăn gạch bay ko :)) ) Đk tham gia là phải thi tất cả những gì BTC đưa ra vòng 2 sẽ là đua tài sắc đẹp tán đổ "đại gia" :D

@Tất cả các thành viên tham gia cuộc thi vịt(girl) "thả dáng" chú ý :
BTC sẽ thay đổi địa điểm tổ chức vì muốn chị em vịt nhà mình có thể khoe tài sắc cũng như thân thể ngọc ngà đầy "lông" vịt của mình (:DE nên sẽ đc tổ chức ở cả nơi có nước và núi để chị em show hàng. Cuộc thi do bác tù và quangminh vừa cafe chai đít để bàn kế hoạch mới nên mọi vịt(girl) thi "thả dáng" chú ý theo dõi lịch BTC thông báo;) còn thời gian thi vòng 2 không thay đổi sẽ tổ chức vào ngày 02/07/2011

duongquangminh
29-06-2011, 17:49
Hic nói nhỏ thui em đã nhận đc đâu (NO) có gì pm riêng thui k thì chít (NT) mà chị xem lại đi TK của e chưa có đâu nhé :( chuyển nhanh ko em cho người khác thi đấy. Mà chị lôi kéo và dụ dỗ thêm vài vịt(girl) nữa đi :DE BTC chúng em là ôm tất (c) xong ít nhất em cũng cho chị danh hiệu gì đấy nhá (NT)
@ Mà yêu cầu bác tù là không đc xì đểu anh em trong BTC như vòng 1 nhá không là không phải chỉ dùng "phịch tà ị công" nữa đâu mà là dùng :gun đấy

trangmoon
30-06-2011, 00:44
aiza,ông minh này chém gió kinh quá thành bão tới nơi rùi,để tui tìm hàng dìm bão tố mới được,hãy đợi đó ;))

Trần Quyền
30-06-2011, 06:43
@ dovesky: May quá, nhà Vịt ít người đang có nguy cơ hok thi được môn kéo co trong kỳ Sinh nhật. Bạn đúng là mem nhà Vịt, thất lạc từ tháng 11/2010 nay đã trở lại :D. Báo size áo bạn ơi.

Chà người Thanh Hoá thì lúc nào cũng tài, BTC chưa chì đã làm lộ đề trong ngày Hội quần hùng rồi.

Hay là BTC ưu ái cho Phượt Thanh Hoá đêy?

duongquangminh
30-06-2011, 07:12
Ẹc lấy đâu ra chuyện thí sinh dọa thành viên ban giám khảo thế :(( thí sinh trangmoom thân mến trong chuyến đi vòng 1 BTC chúng tôi có 1 số ảnh hơi bị đẹp của thí sinh (NT) mún dìm hàng nữa không =))=))=))=))

ongxanh
30-06-2011, 08:42
Chà người Thanh Hoá thì lúc nào cũng tài, BTC chưa chì đã làm lộ đề trong ngày Hội quần hùng rồi.

Hay là BTC ưu ái cho Phượt Thanh Hoá đêy?

Em thấy năm ngoái có thi kéo co, Sinh nhật lại thường tổ chức ở bãi biển, phù hợp các trò chơi tập thể nên đoán rằng kéo co là môn thi truyền thống rùi. Không có lộ đề bác ơi!

dovesky
30-06-2011, 10:20
Hehe, thông báo với anh TQ là chị Ong không dính dáng gì đến BTC nhé, chỉ là chị Ong lo xa cho hội vịt còi thôi. Nếu có kéo co thì kiếm nhiều thành viên càng tốt mà, cái này là để đối đầu với đoàn quân từ trong Nam ra vì số lượng quá đông.hic

tunbo
30-06-2011, 10:32
"Quý hồ tinh, bất quý hồ đa"
Quân cần tinh, không cần đông, yên tâm đi Ong :)). Yếu sức thì dùng ... mưu =))

duongquangminh
30-06-2011, 10:32
Miền Bắc chúng ta năm xưa đi hỗ trợ miền nam bây giờ miền bắc nghèo mà chẳng thấy dân nam nói gì giờ lại kéo theo 1 tập đoàn ui choa cơ số người. Hóng hớt được 1 số tin là Hội miền nam định ra tập kết có khoảng 1 trung đoàn :( kiểu này phải tranh thủ thời gian nếm mật nằm gai ủ mưu tính kế rèn luyện sức khỏe thui.:)) không là không kịp

duongquangminh
30-06-2011, 10:40
Lời kêu gọi tổng khởi nghĩa :
Hời đồng bào vịt, gà và ...toàn thể anh chị em trên đất bắc kỳ(dân nam toàn gọi thế mong các bác thông cảm) :) chúng ta đang đối đầu với 1 "mối đe dọa ghê gớm": bao gồm tình thần vì Hội Phuot.com và lòng nhiệt huyết của dân nam và lực lượng hùng hậu mang đến trong dịp SN tổ chức tại ĐN năm nay để đáp lại các mối đe dọa ấy tôi là thành viên nhà vịt mong mún chúng ta dân "Bắc kỳ" đáp trả lại "mối đe dọa" ấy.Ai có gì mang nấy. Ai không có không mang (ý quên không có thì phải cố để có) lòng nhiệt huyết và tinh thần vì anh em chúng ta hãy cố gắng luyện tập thật sung sức để đến ngày xuất truồng có thể dạng danh cho non sông Bắc kỳ.

tunbo
30-06-2011, 10:42
Lời kêu gọi tổng khởi nghĩa :
Hời đồng bào vịt, gà và ...toàn thể anh chị em trên đất bắc kỳ(dân nam toàn gọi thế mong các bác thông cảm) :)
...

Bạn Vịt này hò la thì to, mà có vẻ chưa biết hết bản đồ Trại Vịt nhỉ?
Yêu cầu tham khảo lại bạn Tù "chưởng" với Ban Thư ký, Ban Chủ tịt đê.

dovesky
30-06-2011, 10:53
Đúng thế đó, em cũng là nhà Vịt nhưng đang được cài làm điệp viên trong Nam hội nè. Nói chung là đi đâu cũng có thể bắt gặp dân nhà Vịt không kể nam bắc.

shogun
30-06-2011, 11:34
Ờ ờ không lẽ pác lại bỏ qua Vịt thiên lôi Trung kỳ đang nằm vùng tại Đà Nẵng à, em phạt pác 3 ly ghi sổ vào SN em lấy nhá ;););)

duongquangminh
30-06-2011, 11:55
Các bác làm nhiệm vụ gián điệp ở vùng sao mà lại lộ danh tính quá thì không tiện cho công tác nhiệm vụ (NO) tất nhiên là các điệp viện nằm vùng của chúng ta có công rất lớn nhưng phải đợi khi hoành thành nhiệm vụ chiến thắng thì mới ghi công trạng chứ (NT) khi đấy giớ thiệu mới bất ngờ cho "kẻ địch" :)) :))

tunbo
30-06-2011, 11:56
Lãnhchúa hoạt động công khai :))
Bạn quangminh này đã không rành bản đồ Trại Vịt, có khi lại còn chưa biết hết sử Trại Vịt nữa rồi.

duongquangminh
30-06-2011, 11:58
Ui thế các bác không sợ bị lộ rồi bị "cắt tiết đánh tiết canh" ah lại làm mồi ngon (NT). Tuy em mới vào trại vịt thui nhưng cũng gần như nắm bắt đc rồi.Hình như em nói trạnh lòng các điệp viên nên đang dìm hàng em đây mà
@ Bác tù ời kứu em với !!!!!:help:help:help:help

ongxanh
30-06-2011, 13:09
Đang có 4 người xem topic này ongxanh, tunbo, dantocgoc...Khiếp, sắp có bão hay sao mà các nguyên lão bò hết ra khỏi hang thế?:))

Để thuận lợi cho BTC lên chương trình và chi phí cho sinh nhật, mời các mem đăng ký tham dự một cách chính thức đi ạ. Bác Tù trưởng sẽ sớm báo quân số vào khu vực miền Bắc cho xôm tụ.
Em cập nhật lại danh sách nhé. Những điệp viên nằm vùng thì em sẽ chỉ đăng ký áo, hok đưa vào danh sách mem miền Bắc.

1.dantocgoc
2.ongxanh
3.duongquangminh
4.trangmoon
5.tunbo
6.
...
Chị Hương đăng ký quân số bên HP, anh Nhớ thì em hok biết thông tin. Các anh chị phản hồi lại cho nhà biết nhé.

DS đăng ký áo:

1.dantocgoc nam size L
2.dovesky nam size M
3.duongquangminh nam size L
4.tunbo nam size M
5.Nhớ 202 nam size L
6.Trần Quyền nam size L
7.shogun nam bikini
8. Hương xưa nữ size M
9.ongxanh nữ size M
10.taophuongtao nữ size L
11.trangmoon nữ size M
...
Ai thấy chưa có tên thì tự thêm vào giúp em nhé.
nguyenvnr đi đâu rùi? hoamoc, pinka, ...ui đi SN nào!

tunbo
30-06-2011, 13:12
Đang có 4 người xem topic này ongxanh, tunbo, dantocgoc...Khiếp, sắp có bão hay sao mà các nguyên lão bò hết ra khỏi hang thế?:))

Hớ hớ, Tù "chưởng" đang nhức đầu lo ... kiú đàn em, mà nghĩ không ra cách gì đó mà. Bắt nó học lại Sử - Địa Trại Vịt đi thôi :))
@Ban Thư ký : Tại sao gọi ... Đại sứ là điệp viên nằm vùng? Hử? =))

ongxanh
30-06-2011, 14:08
Ờ há:D . Em quên đấy. Đại sứ tunbo đang đại diện chính phủ Vịt đi công cán nước nhớn.

Trần Quyền
30-06-2011, 14:20
Miền Bắc chúng ta năm xưa đi hỗ trợ miền nam bây giờ miền bắc nghèo mà chẳng thấy dân nam nói gì giờ lại kéo theo 1 tập đoàn ui choa cơ số người. Hóng hớt được 1 số tin là Hội miền nam định ra tập kết có khoảng 1 trung đoàn :( kiểu này phải tranh thủ thời gian nếm mật nằm gai ủ mưu tính kế rèn luyện sức khỏe thui.:)) không là không kịp

Thể theo lời kêu gọi của bác, và thấy có vẻ hợp tình hợp lý, tuy em là 1 tằng Nam Kỳ Cục (người Bắc các bác gọi thế cơ). Em sẽ tự nguyện dâng hiến góp sức cho các Bác ở Hội quần hùng năm nay, các bác có chấp thuận ko nhỉ?

deny
30-06-2011, 14:27
Đúng thế đó, em cũng là nhà Vịt nhưng đang được cài làm điệp viên trong Nam hội nè. Nói chung là đi đâu cũng có thể bắt gặp dân nhà Vịt không kể nam bắc.

May mà ta cũng có chân .. nên phát hiện tay nằm vùng ^^, thịt thôi.. :))

ongxanh
30-06-2011, 14:29
Thể theo lời kêu gọi của bác, và thấy có vẻ hợp tình hợp lý, tuy em là 1 tằng Nam Kỳ Cục (người Bắc các bác gọi thế cơ). Em sẽ tự nguyện dâng hiến góp sức cho các Bác ở Hội quần hùng năm nay, các bác có chấp thuận ko nhỉ?

Có quà, có quà! Mà quà nặng ký như bác TQ nhà Vịt thật hên quá! Nhận liền bác ơi. Thế bác lĩnh áo size L nhé?:) Em đưa tên bác vào danh sách mặc áo lun:D

Dovesky nhà mình nguy rùi! Chả biết cứu làm sao:( . Lại thừa ra một cái áo!

Trần Quyền
30-06-2011, 14:49
Lấy cái áo của Bác Dovesky đưa cho mềnh đy, he he he.

trangmoon
30-06-2011, 15:01

Để thuận lợi cho BTC lên chương trình và chi phí cho sinh nhật, mời các mem đăng ký tham dự một cách chính thức đi ạ. Bác Tù trưởng sẽ sớm báo quân số vào khu vực miền Bắc cho xôm tụ.
Em cập nhật lại danh sách nhé. Những điệp viên nằm vùng thì em sẽ chỉ đăng ký áo, hok đưa vào danh sách mem miền Bắc.

1.dantocgoc
2.ongxanh
3.duongquangminh
4.trangmoon
5.tunbo
6.
...
Chị Hương đăng ký quân số bên HP, anh Nhớ thì em hok biết thông tin. Các anh chị phản hồi lại cho nhà biết nhé.

DS đăng ký áo:

1.dantocgoc nam size L
2.dovesky nam size M
3.duongquangminh nam size L
4.tunbo nam size M
5.Nhớ 202 nam size L
6.Trần Quyền nam size L
7.shogun nam bikini
8. Hương xưa nữ size M
9.ongxanh nữ size M
10.taophuongtao nữ size L
11.trangmoon nữ size M
...
Ai thấy chưa có tên thì tự thêm vào giúp em nhé.
nguyenvnr đi đâu rùi? hoamoc, pinka, ...ui đi SN nào!

Ôi ôi,e nằm vùng nhưng chưa biết hôm SN có ra vùng vẫy được không,rồi ra được ko biết phân thân sao đây,là em Vịt ở quê nhà hay ở xì gòn.Vậy,chị ongxanh cứ cho e trên giấy tờ thôi nha :D,cứ để cho khí thế !

duongquangminh
30-06-2011, 16:16
Híc bác tubo dìm hàng em kinh quá nhưng may mà em bít bơi không thì lại không đi SN đc hic "giãm an con ngan " em nói 1 câu mong các bác thông cảm nhá em mới vào trại vịt bị các bác vịt già nhà mình bắt nạt mong bác tù trưởng xử giúp em vụ này không thì em không ấp đc thêm vịt mới :((

tunbo
30-06-2011, 16:22
Híc bác tubo dìm hàng em kinh quá nhưng may mà em bít bơi không thì lại không đi SN đc hic "giãm an con ngan " em nói 1 câu mong các bác thông cảm nhá em mới vào trại vịt bị các bác vịt già nhà mình bắt nạt mong bác tù trưởng xử giúp em vụ này không thì em không ấp đc thêm vịt mới :((

Hí hí, đọc đoạn màu đỏ lại nhớ lúc nãy :

...
Tuy em mới vào trại vịt thui nhưng cũng gần như nắm bắt đc rồi.Hình như em nói trạnh lòng các điệp viên nên đang dìm hàng em đây mà
@ Bác tù ời kứu em với !!!!!:help:help:help:help

1. Sử - Địa Trại Vịt có ở đây hết, chứ có cất giấu ở đâu đâu? :))
2. Trại Vịt có ... truyền thống là ... đốt, là khói lửa, chứ không nặng về dìm hàng mà =))

duongquangminh
30-06-2011, 16:27
Ố thế là dùng bà Hỏa chứ không dùng chị Thủy ợ @-@ nhưng các bác vịt già ơi già có tuổi rồi đừng chơi lửa chân tay run mắt thì mờ không khéo lại thành vịt quay đấy như chúng em bị quay thì còn nước non chứ như các bác già còn mỗi da bọc xương thì ăn làm sao :)) :)) các bác chỉ có hợp nấu cháo vịt thui :)
:help (NT) Các vịt chú ý bác TQ này đang làm việc 2 nơi hic ban lễ tân, hậu cần và ban gián điệp hic quên ban ĐẠI SỨ (NT) cần theo dõi sát sao đây có thể là siêu điệp viên 008 con của 007 :T

tunbo
30-06-2011, 16:35
Ố thế là dùng bà Hỏa chứ không dùng chị Thủy ợ @-@ nhưng các bác vịt già ơi già có tuổi rồi đừng chơi lửa chân tay run mắt thì mờ không khéo lại thành vịt quay đấy như chúng em bị quay thì còn nước non chứ như các bác già còn mỗi da bọc xương thì ăn làm sao :)) :)) các bác chỉ có hợp nấu cháo vịt thui :)
:help (NT) Các vịt chú ý bác TQ này đang làm việc 2 nơi hic ban lễ tân, hậu cần và ban gián điệp hic quên ĐẠI SỨ (NT)
Hí hí, vì vịt già quay toàn xương, nên người ta chẳng quay đâu.
Trước, mấy vịt già trong Trại buồn buồn mang nhau ra đốt chơi, giờ không còn cháy được nữa đâu :)). Cháy hết rồi.

duongquangminh
30-06-2011, 16:38
Thì thế em mới nói là các bác bây giờ chỉ bỏ vào nấu cháo thui ;) ;) Mà em có ý kiến với bác tù là thành lập trại dưỡng lão đi thui :) Em đăng ký cho bác tubo 1 xuất miễn phí (c) hết bao nhiêu thanh toán với em (wait) Bác tubo có nhận không =))

tunbo
30-06-2011, 16:43
Thì thế em mới nói là các bác bây giờ chỉ bỏ vào nấu cháo thui ;) ;) Mà em có ý kiến với bác tù là thành lập trại dưỡng lão đi thui :) Em đăng ký cho bác tubo 1 xuất miễn phí (c) Bác tubo có nhận không =))

Oánh giá thấp người khác là nguy hiểm rồi, bạn Vịt trẻ ơi :))
Mắt ta vẫn còn tinh lắm, chứ chưa như bạn Vịt ... trẻ mà mắt mũi đã tèm nhèm đến mức nhìn không rõ mà gõ sai cả nick ta kìa =)).

shogun
30-06-2011, 17:43
Lại có nội chiến á, lần này không phải dành Vit mái mà là xung đột thế hệ hehehe. Em mặt bikini đứng ngoài cầm can xăng nhá, pác nào cháy em em tưới xăng vào cho =))=))=))

dovesky
30-06-2011, 18:05
Thôi, em sẽ là đại sứ LHQ vậy. Khi nào chiến tranh ác liệt quá thì kêu em nhé.
@ Chị Ong: ơ thế là em mất phần quà của bác Tù Trưởng à, hic.... không chịu đâu nhé.

ongxanh
30-06-2011, 20:01
May mà ta cũng có chân .. nên phát hiện tay nằm vùng ^^, thịt thôi.. :))

@ Dovesky: Deny sắp xuống tay với em, không lo giữ thân mà còn giữ áo làm gì.:D
@ Tù trưởng: Bác đi đâu bỏ bê chuồng trại, cáo nó vào bắt sạch cả Vịt bây giờ.

Trần Quyền
30-06-2011, 21:16
Các vịt chú ý bác TQ này đang làm việc 2 nơi hic ban lễ tân, hậu cần và ban gián điệp hic quên ban ĐẠI SỨ (NT) cần theo dõi sát sao đây có thể là siêu điệp viên 008 con của 007 :T

Hồi bé bé em thích ăn tiết canh vịt, khi nhớn nhớn, có dịch cúm em thích ăn vịt nấu chao, nhớn thêm chút em thích ăn vịt cỏ nướng riềng, bi giờ em thích vịt tiềm thuốc bắc.
Nói đùa: em thì muốn giúp sức các bác 1 tay 1 chân cho có khí thế, nhà nào em cũng thích chơi, em là cái thằng hay nói nhiều, bị chị Mer nhắc nhở hoài, do vậy chổ nào đông vui, ăn nói thoải mái em đều chơi hết, các bác yên tâm, dân nam kỳ cục ăn ngay nói thẳng ạ, em ko phải 2 mang, mà em muốn em là đa mang cơ.
Nói nghiêm: Dù là nhà nào cũng là 1 họ Phượt hết, ví dụ tên em là Phượt Văn Trần Quyền (Đọc nhanh: Phượt Văng Trần truồng --- hố hố đang nghiêm mà em cũng đùa đấy các bác ạh, khổ cái miệng này lắm), or là bác minh: Phượt Văn Quang Minh vậy ah. em thích tất cả các nhà cơ, như Thanh Hoá, Hải Phòng, Cần Thơ, Đồng Nai, Đà Nẵng, NCG, 442, PKM... tất cả đều 1 mái nhà mà các bác.

duongquangminh
30-06-2011, 21:35
Híc ác nhất vẫn là bác shogun đứng ngoài cầm can xăng:( thế này thì tiêu cả trai vịt hic bác tunbo ơi chúng ta bây giờ phải bắt tay nhau (beer)thịt ông shogun này mới đc để cho trại ăn cải thiện cái và cũng là gắn kết các thành viên trong trại ý bác thế nào (c)
@ Mà bác tù là nay bỏ bê anh em để xảy ra hiểu lầm trong trại thế này để người ngoài " đục nước béo cò" thế này là không đc phải xử phạt :gun
@ Híc còn bác TQ thì phải xem xét nữa phải có cuộc thi "Vượt qua ao vịt" khi vượt qua đc thử thách thì sẽ cho vào ;) còn nếu không thì :gun =>:(

Trần Quyền
30-06-2011, 21:42
Các bác là điệp ziên ko ờ, nên nhìn ai cũng tưởng là địp ziên.

tunbo
30-06-2011, 21:59
Hơ hơ, bạn duongquangminh thân mến, việc chàng Shogun cầm can xăng đứng chuẩn bị tưới đốt mới đúng kiểu ... Trại Vịt :)).
Tuy chàng đấy mới chen vào Trại, nhưng thấm nhuần truyền thống Trại Vịt nhanh lắm. (Vì chính hắn cũng bị đốt cháy trong Trại Vịt ni rồi mà :D). Khỏi lo "tiêu cả trại vịt" đê, vì Trại Vịt cháy hoài, cháy tan cháy nát nhiều bận rồi. Do chính người Trại Vịt đốt nhau, rồi ... đốt Trại :)).
Được cái là, người Trại Vịt đốt nhau, đốt Trại hoài, nhưng không có thù nhau, mà còn toàn rủ nhau ... đốt Trại cho vui thôi á.
Mà đừng trách lão Tù, đốt Trại thì lão chả thích quá đứng cổ vũ y như Shogun :))

@ bác Trần Quyền : khái niệm "điệp viên" là do ai đó nghĩ ra, chứ bọn Vịt trại tớ đứng chân lung tung từ tứ xứ, chả có điệp viên điệp viếc gì hết á.

@ Shogun : ngài Thiên Lôi cứ dọa em nó, ta biết chàng bê cả téc xăng ở Liên Chiểu để sẵn bên cạnh, chờ bơm vào Trại. Nhưng chàng không có bơm mà :))

duongquangminh
30-06-2011, 22:03
Vậy sao đốt trại vịt là truyền thống hả oke vậy từ nay em sẽ chăm chỉ đợi các bác sửa sang trại xong là em mang ra đốt luôn :))
@@ Toàn đại sứ quán vịt thui chứ không phải điệp viên

tunbo
30-06-2011, 22:17
Vậy sao đốt trại vịt là truyền thống hả oke vậy từ nay em sẽ chăm chỉ đợi các bác sửa sang trại xong là em mang ra đốt luôn :))
...

Ui, đợi á? Đợi thế có mà đến ... Tết. Thường là các Vịt đốt Trại cũng chính là xây Trại. Bạn ngồi chờ thế thì hỏng. Vẫn chưa thuộc bài rồi :LL

...
@@ Toàn đại sứ quán vịt thui chứ không phải điệp viên
"Đại sứ quán" X,Y,Z,... là chỉ một cơ quan đại diện của (nước - ở đây ta có thể coi là của ... Trại :D) X,Y,Z,... ở nơi A,B,C,... nào đó, còn "Điệp viên" là chỉ một (hoặc một nhóm) người nào đó đại khái là làm ... gián điệp.
Nôm na, Đại sứ quán là một (khu) tòa nhà, còn điệp viên là một(vài) người cho dễ hiểu nhỉ :LL.
Hai cái đó chả ăn nhập mấy. Ý bạn quangminh nói "Đại sứ" hay "Đại sứ quán" là phải rõ ràng, không thì nhầm nhọt khó hiểu lắm :)):shrug::LL

dantocgoc
30-06-2011, 22:37
Lãnh chúa tha cho em nó trẻ người nên "dạ dày" còn non lắm. Tính nó thì chỉ vui thôi chứ không dám hỗn với ai đâu, cứ dạy bảo từ từ khoai cũng dừ thôi.... Minh em không được "lộng ngôn" với các vị Nguyên lão, và các thành viên ngoài nhà vào nhà Vịt nữa nhé..? Vắng đi có 1 hôm mà chú kéo Bão vào nhà chứ không phải Gió nữa. Cứ thế lày thì anh đi ngất đây.... Hix.:D

Tình hình là lão tun có vào ĐN không đóa.., vào sớm hay vào sát ngày SN. để tui còn biết mà đu theo chớ. Chứ 1 thân 1 mình vào đó trước, tui sợ ông thiên lôi "nịnh khéo" đưa ra cầu sông Hàn rồi cho tắm sông thì ướt lông mất.=))

Còn ông thiên lôi vụ SN này ông vào trại Vịt góp sức cùng anh,chị, em không đóa..?(NT)

deny
30-06-2011, 22:41
Theo tin tức từ đip ziên không không thấy thì bác tù trưởng của ta không bao giờ để xảy ra tình trạng "cháy" hoặc có ai "đốt" nhà cả.. nói chung là chuồng zịt yên tâm, không bị làm món zịt quay bắc kinh :D

Nhưng mà.. có thể làm món cháo gỏi zịt ^^, ha ha

tunbo
30-06-2011, 22:48
Lãnh chúa tha cho em nó trẻ người nên "dạ dày" còn non lắm. Tính nó thì chỉ vui thôi chứ không dám hỗn với ai đâu, cứ dạy bảo từ từ khoai cũng dừ thôi.... Minh em không được "lộng ngôn" với các vị Nguyên lão, và các thành viên ngoài nhà vào nhà Vịt nữa nhé..? Vắng đi có 1 hôm mà chú kéo Bão vào nhà chứ không phải Gió nữa. Cứ thế lày thì anh đi ngất đây.... Hix.

Tình hình là lão tun có vào ĐN không đóa.., vào sớm hay vào sát ngày SN. để tụi còn biết mà đu theo chớ. Chứ 1 thân 1 mình vào đó trước tụi sợ ông thiên lôi "nịnh khéo" đưa ra cầu sông Hàn rồi cho tắm thì ướt lông mất.

Còn ông thiên lôi vụ SN này ông vào trại Vịt góp sức cùng anh,chị, em không đóa..?

Ẹc, không dám. Khói lửa là tryền thống của Trại Vịt mà, dưng mà trước giờ ông Tù "chưởng" có thấy ai để bụng ai không? (ặc, còn mang cái sự khói lửa của Trại đi ... khoe các trại khác :)))

Phải hỏi tôi có ra Đà Nẵng không chứ :)). Nếu thời gian mà lắm, thì phi ngựa lòng vòng ra. Nếu xèng mà lắm thì bay ra. Nếu cả hai thứ đấy mà không lắm thì ... tìm cách khác :LL.
Đừng quá hy vọng vào chàng Thiên Lôi đứng trong Trại Vịt ... kéo co. Đừng có làm khó hắn quá, cái chân trong Ban Ánh sáng - Đạo cụ, rồi Ban An ninh Đại hội cũng đủ làm hắn mệt tướt bơ rồi.

@dantocgoc : ông ngoài đó xem chàng Her thế nào? Hai người đi bằng gì vào Đà?

Trần Quyền
30-06-2011, 22:51
Ui, đợi á? Đợi thế có mà đến ... Tết. Thường là các Vịt đốt Trại cũng chính là xây Trại. Bạn ngồi chờ thế thì hỏng. Vẫn chưa thuộc bài rồi :LL

"Đại sứ quán" X,Y,Z,... là chỉ một cơ quan đại diện của (nước - ở đây ta có thể coi là của ... Trại :D) X,Y,Z,... ở nơi A,B,C,... nào đó, còn "Điệp viên" là chỉ một (hoặc một nhóm) người nào đó đại khái là làm ... gián điệp.
Nôm na, Đại sứ quán là một (khu) tòa nhà, còn điệp viên là một(vài) người cho dễ hiểu nhỉ :LL.
Hai cái đó chả ăn nhập mấy. Ý bạn quangminh nói "Đại sứ" hay "Đại sứ quán" là phải rõ ràng, không thì nhầm nhọt khó hiểu lắm :)):shrug::LL

Và nếu ta gọi:
X là Đại sứ.
Y là Đại Sứ quán,
Z là Điệp viên.
Thì ta có 1 hệ phương trình 3 ẩn, dùng hệ trục toạ độ đề các, với 3 ẩn ta sẽ có phương trình với vô vàn là không biết có nghiệm hay ko?
Bác quangminh giúp tớ ới, tớ cũng cảh hiểu nữa hè. Hay đầu tớ cũng giống các bác đầu .... V....

dantocgoc
01-07-2011, 00:58

Thì tính lái xe và cho vài thành viên đi cùng nữa..., Dưng mà...hix hix... Thấy 1 chú Gà ở HN kêu gọi lập đoàn, đi dọc đường mòn HCM bằng xe máy với 1 số thành viên nhà phượt HP thấy cũng thèm. Đang suy tính nên dư lào.:D

P/S Ông thiên lộn vụ lày mà không tham gia kéo co với nhà Vịt thì coi chừng nha.:T:Dam:gun .........chémmmmmmmmmmmmmmm........

Trần Quyền
01-07-2011, 06:36
Đêy xe máy đêy, thú vị lắm lắm, Nhà Miền Nam ra Đà bằng xe máy nề.

duongquangminh
01-07-2011, 09:56
Em xin lỗi các bác nhé em còn trẻ người non dạ nên gió hơi nhiều chưa biết kiểm soát gió mong các bác thông cảm bỏ qua cho em nhé:((:((

tunbo
01-07-2011, 10:04
Ui, thế này ngại chết. Dân Trại Vịt hay đốt nhau thế, chứ không câu nệ ... già trẻ nhớn bé, gái dzai gì đâu bạn ơi. Cứ tung hoành đi cho vui Trại.

shogun
01-07-2011, 18:18
Em là thiên lôi chỉ biết sấm sét thôi các pác, kêu em kéo co chắc là cháy hết xung quanh, không chừng bị thua nổi khùng em đem sấm oánh hết cả làng hehehhe:)):)):))
Em trong ban tổ cháy âm thanh ánh sáng nếu hum đó nhà mình thua em tắt đèn giựt mix heheh các pác iên tâm toàn thắng thuộc về ta :)):)):))

deny
02-07-2011, 00:57
Em là thiên lôi chỉ biết sấm sét thôi các pác, kêu em kéo co chắc là cháy hết xung quanh, không chừng bị thua nổi khùng em đem sấm oánh hết cả làng hehehhe:)):)):))
Em trong ban tổ cháy âm thanh ánh sáng nếu hum đó nhà mình thua em tắt đèn giựt mix heheh các pác iên tâm toàn thắng thuộc về ta :)):)):))
Hơ hơ, phát hiện ra nhà vịt và ban tổ chấy có dính líu, ảnh hưởng đến kết quả sanh nhựt :D

duongquangminh
02-07-2011, 07:13
Chít òy lộ hàng roài hic ai bảo các bác nổ ghê quá để bên ngoài nge thấy rồi.Lại phải ủ mưu tính kế khác thui (NT)

tunbo
02-07-2011, 09:05
Chít òy lộ hàng roài hic ai bảo các bác nổ ghê quá để bên ngoài nge thấy rồi.Lại phải ủ mưu tính kế khác thui (NT)

Không được yếu bóng vía, "nổ" mà không ai nghe thấy mới ... vứt đi, chứ Thiên Lôi nổ mà làm nhà khác lo là ... ổn rồi :))

herovdc
02-07-2011, 17:09
Ẹc, không dám. Khói lửa là tryền thống của Trại Vịt mà, dưng mà trước giờ ông Tù "chưởng" có thấy ai để bụng ai không? (ặc, còn mang cái sự khói lửa của Trại đi ... khoe các trại khác :)))

Phải hỏi tôi có ra Đà Nẵng không chứ :)). Nếu thời gian mà lắm, thì phi ngựa lòng vòng ra. Nếu xèng mà lắm thì bay ra. Nếu cả hai thứ đấy mà không lắm thì ... tìm cách khác :LL.
Đừng quá hy vọng vào chàng Thiên Lôi đứng trong Trại Vịt ... kéo co. Đừng có làm khó hắn quá, cái chân trong Ban Ánh sáng - Đạo cụ, rồi Ban An ninh Đại hội cũng đủ làm hắn mệt tướt bơ rồi.

Báo cáo hai huynh đệ nhà em đi xe độp từ sáng ngày 10/8 tối dự tính tối ngày 10/8 sẽ ngủ tại Quảng Bình.
Ngày 11/8 nhà em sẽ đi một vệt Đông Hà, Quảng Trị, Khe Sanh, Lao Bảo đêm 11/8 ngủ tại Lao Bảo, Quảng Trị.
Ngày 12/8 sẽ vào Huế lang thang Huế tối 12/8 ngủ tại Huế đến sáng 13/8 sẽ vào Đà Nẵng tham gia đại hội quần hùng.
Chiều 14/8 sẽ quay về Hội An ngắm trăng rằm Phố Hội, lang thang chụp ảnh đập phá với anh em Đà Nẵng.
Sáng thứ 2 ngày 15/8 đạp xe độp về Hà Nội....:LL

ngapham
04-07-2011, 10:50

Đúng là siu nhân chém gió... Báo cáo với cả nhà em vào xin điểm danh ạ.

Do bận học nên cũng ít vào nhà mong các bác thông cảm dùm cho em. Thanks

dantocgoc
04-07-2011, 15:15
Đúng là siu nhân chém gió... Báo cáo với cả nhà em vào xin điểm danh ạ.

Do bận học nên cũng ít vào nhà mong các bác thông cảm dùm cho em. Thanks

Hot gir chăn Bò đây rồi. Vụ này show "hàng" quảng cáo em sau.

Thông báo: Diễn Đàn đã phục hồi "cải tiến" nút thanks và bổ xung thêm nút bình trọn cho các bài viết Hay, Dở.., tùy theo mức độ đánh giá của các thành viên khác dành cho "tác giả" bên cạnh rồi đấy nhá.(c)

tunbo
04-07-2011, 23:55
Đang có 2 người xem topic này (2 thành viên và 0 khách)

tunbo
Judy

Cô Judy nửa đêm thập thò Trại Vịt làm gì thế? :))

@ ông Tù "chưởng" : làm mồi lửa cho có tí khói trong Trại chơi đê. cho vui :))

dantocgoc
05-07-2011, 01:09
@ ông Tù "chưởng" : làm mồi lửa cho có tí khói trong Trại chơi đê. cho vui :))

Vâng thì gió đây ạ... Để tiếp nối trương trình dang rở vì bị Spam nhiều quá.

Cuộc thì chăn Bò và tán đại gia của 2 hot gir nhà Vịt mới du học trong SG về xin được vắn tắt trình bày như sau:
Địa điểm lựa trọn cho cuộc thi nằm trong 1 khu du lịch Hồ Kim Quy cách TP 5km. Như đã nói sơ vấn đề này ở trang 108 thì vương niệm tiểu thư chăn Bò giỏi "vắt sữa" nhanh thuộc về Hot gir ngapham.(wait)
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/IMG_0123-1.jpg

Nhưng đến phần thi "Tán Đại gia" thì 2 cô lại bất phân thắng bại. ( Chắc chưa đủ trình ):))
Thôi 2 cô làm ơn tránh xa tôi đi nhá. Ám hoài ai chịu nổi... Ngoài kia có mấy chiếc xe Moto phân khối lớn đó. Tặng riêng cho các cô chú làm quà, và xin đừng phiền tôi nữa.... Ôi đúng là đại gia có khác... Kinh.
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/IMG_0129-2.jpg

Và đây chính là mấy chiếc "phân khối" lớn được tặng đó.
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/IMG_1803.jpg

Diễn biến tiếp theo của cuộc thi này vào ngày hôm sau lại diễn ra vô cùng sôi động, lại có thêm thí sinh đăng ký dự tuyển. Đón chờ xem tiếp nhá(NT)

dantocgoc
05-07-2011, 01:35
Phần 2 của cuộc thi với chủ đề: Lời CẦU HỒN ấn tượng nhất.
Số lượng thí sinh tham dự là: 04 người.
Giám khảo: Tù trưởng.
Để cuộc thi công bằng và khách quan hơn, chúng tôi có mời thêm 01 quan sát viên tới tham dự.
Nhằm tránh những sự cố đáng tiếc phản đối của các thí sinh do bất đồng chính kiến với BGK. ( đã sảy ra )
Hậu quả thí sinh sẽ bị trừng phạt nghiêm khắc như thế này.
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/IMG_0291.jpg

1 Bức lưu niệm của thí sinh và BGK trước cuộc thi.
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/IMG_0200.jpg

dantocgoc
05-07-2011, 01:52
Lời tỏ tình của 2 chàng trai Minh lele và Sơn cucku sẽ thế nào để 2 hot gir này "đổ sập".

Ngapham.
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/IMG_0195.jpg

Trangmoom.
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/DSCN6913.jpg

Minh lele. ( Dáng chuẩn khỏi phải chỉnh )
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/DSCN7002.jpg

Sơn cucku. ( Thích là ngồi..,không phải xoắn )
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/DSCN6998.jpg

herovdc
05-07-2011, 07:11
Oa, Trại Vịt của lão Tù Trưởng toàn những nam thanh, nữ tú dư này thì kỳ đại hội tới tại Đà Nẵng chắc chắn sẽ giành được giải thưởng.
Chúc mừng, chúc mừng...

duongquangminh
05-07-2011, 10:37
Các men bình chọn cho mình thật nhiều nhé (BB) bis bis thanhk cả nhà =))

trangmoon
05-07-2011, 11:11
[QUOTE=dantocgoc;394637]Phần 2 của cuộc thi với chủ đề: Lời CẦU HỒN ấn tượng nhất.
Số lượng thí sinh tham dự là: 04 người.
Giám khảo: Tù trưởng.
Để cuộc thi công bằng và khách quan hơn, chúng tôi có mời thêm 01 quan sát viên tới tham dự.
Nhằm tránh những sự cố đáng tiếc phản đối của các thí sinh do bất đồng chính kiến với BGK. ( đã sảy ra )
Hậu quả thí sinh sẽ bị trừng phạt nghiêm khắc như thế này.
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/IMG_0291.jpg

BGK đàn áp thí sinh.Yêu cầu tổ chức thi lại :((

LionKingAuto
05-07-2011, 11:24
Tù Trưởng là Tông Dật đây hả?
Hôm nay ngồi buồn lang thang trên mạng thấy thằng bạn trên này...nên đăng ký tham gia.Mong AE ủng hộ.:D

LionKingAuto
05-07-2011, 12:17
Hehe vậy là nhà vịt có thêm 1 thành viên mới.Nhà vịt xem thế nào bố trí anh em làm cái lễ ra mắt nhỉ ;)
OK thôi! Chiều nay 5-7. 17h30 .Gọi cho DânTộc hẹn ra 54 Hàn Thuyên uống bia hơi Thanh Hoa ăn đồ nướng mọi nhé!
Bí mật đến phút chót !:LL

ngapham
05-07-2011, 12:35
OK thôi! Chiều nay 5-7. 17h30 .Gọi cho Chiến hẹn ra 54 Hàn Thuyên uống bia hơi Thanh Hoa ăn đồ nướng mọi nhé!
Bí mật đến phút chót !:LL

Vụ này đoàn dự là rất vui đây.... hê hê.. mong chờ mong chờ :))

LionKingAuto
05-07-2011, 12:37
Yahoo: kklon112
có gì cứ PM qua Nick đó đã nhé.
Mới vào nên đang còn thẹn lắm:)
Chưa tiện xưng danh tính (NT)

LionKingAuto
06-07-2011, 09:49
Thứ 2 tuần tới 10-7 AE có ai đi bụi Lào với tôi k??lang thang khoảng 6 ngày.

ngapham
06-07-2011, 11:59
Tại sao em k post ảnh được?

Viết hoa đầu câu nhé

duongquangminh
06-07-2011, 17:08
Thứ 2 tuần tới 10-7 AE có ai đi bụi Lào với tôi k??lang thang khoảng 6 ngày.
Lion lo từ A>Z hả nếu thế em xin quang gạch ngay ;)còn nếu không em xin 1 chân hóng thui.Nhà em nghèo lắm :shrug:

Sai chính tả nhé

huyen_tomato
07-07-2011, 16:07
Em chào cả nhà :)
Thèm biển quá mà không đi được:( phải để dành cuối tuần sau :) Nhà mình có kinh nghiệm đi Hải Hòa cho em xin xíu xíu. Thaks cả nhà.

duongquangminh
07-07-2011, 20:19
Thèm biển quá mà không đi được:( phải để dành cuối tuần sau :) Nhà mình có kinh nghiệm đi Hải Hòa cho em xin xíu xíu. Thaks cả nhà.
Hic vào nhà chưa giới thiệu gì cho trại biết đã hỏi :Dam vụ này xử thế nào nhỉ cả nhà mình cho ý kiến ngay.
@Trại vịt vào điểm danh đi nào sao vắng thế nhỉ (BB)
@ Vịt cao sản Minh đã điểm danh các bác nhanh đi nào :shrug:

taophuongtao
07-07-2011, 21:10
Hic vào nhà chưa giới thiệu gì cho trại biết đã hỏi :Dam vụ này xử thế nào nhỉ cả nhà mình cho ý kiến ngay.
@Trại vịt vào điểm danh đi nào sao vắng thế nhỉ (BB)
@ Vịt cao sản Minh đã điểm danh các bác nhanh đi nào :shrug:
Đanh đá vừa thôi em ợ.

LionKingAuto
08-07-2011, 09:51
Lion lo từ A>Z hả nếu thế em xin quang gạch ngay ;)còn nếu không em xin 1 chân hóng thui.Nhà em nghèo lắm :shrug:

Sai chính tả nhé
Chi phí đi lại tự túc.ăn uống ngủ nghỉ có tài trợ.Nhanh còn kịp.

LionKingAuto
08-07-2011, 09:56
Đanh đá vừa thôi em ợ.
Maritime Bank TH vừa đặt mua 1 tủ ATS bổ xung hay sao ấy nhỉ.

duongquangminh
08-07-2011, 11:26
Chi phí đi lại tự túc.ăn uống ngủ nghỉ có tài trợ.Nhanh còn kịp.
Vậy thui em ở nhà hóng vậy nhà nghèo lắm :( keke

ngapham
08-07-2011, 11:40

Em cũng đang thèm biển nhưng mà biển Sầm Sơn thì đi nát rồi, biển Hải Tiến thì cũng đã từng tới xí xớn chụp ảnh nhưng thấy phong cảnh không có gì nổi bật.
E đang lăm le Bán Đảo Nghi Sơn, đấy có vẻ là nơi thích hợp để khám phá, thời tiết nơi đây trong trẻo và mát lành, có sức thu hút trong những ngày hè lên tới 39-40 độ như mấy ngày hôm nay. e đang thích chỗ này lắm, các bác Trang Moon, Duongquangminh, Dantocgoc và nhà vịt có hứng thú k ạ :-D

Đây là link để mọi người tham khảo : http://www.tinhgia.vn/forum/threads/4498-Dao-Nghi-Son?p=25262#post25262

dantocgoc
08-07-2011, 13:49
Bán Đảo Nghi Sơn hay đấy... Vụ này cùng nghiên cứu thực địa xong rồi Alo thông báo cho mọi thành viên tham gia cho vui nhé.

LionKingAuto
08-07-2011, 14:33
Cũng không có gì gây ấn tượng cả. lên Yên cát trượt thác bằng mo cau đi.

duongquangminh
08-07-2011, 17:30
Cái vụ này nge lạ à nha :D .Chưa nge bao giờ hic.Mà trời nóng thế này thì tốt nhất là đi biển thui vừa mát người;) vừa mát mắt (NT) keke

dantocgoc
08-07-2011, 17:59

Kinh thử liên hệ và lên lịch trình chuyến đấy cho cả nhà nắm kế hoặc đê.:D

Có gì dân took sẽ thông báo và gọi ĐT kêu gọi thêm thành viên ngoài HN về tham gia nữa.:help

taophuongtao
08-07-2011, 19:14
Em hóng với... vụ này hay...

duongquangminh
08-07-2011, 19:26
Em hóng với... vụ này hay...
Bà phương mà hóng vụ này là hay rồi đấy keke bác Lion nhanh chóng liên hệ và lên lịch trình cho a e tham khảo nhá (c)

taophuongtao
08-07-2011, 20:31
Có bác Vịt nào ở Hn không, cho em nhờ với...

LionKingAuto
09-07-2011, 09:40
Sáng khoảng 8h túc tắc đi theo đường NôngCống lên Như Thanh. qua đường mòn HCM-Yên Cát.Rủ rê 1 thằng thổ dân ở đây nữa dẫn đường vào bản.đường này đi oto đc.khoảng 5km.Đến chân núi đường lên thác dừng chân nghỉ trưa ăn Gà nấu với lá sắn muối(món này ăn 1 lần nghiện luôn)ở nhà 1 anh bạn dân tộc gốc xịn-không đểu như thằng tù trưởng(NO).Lưu ý ăn uống ở đây không say bọn nó không cho lên thác đâu(beer).Từ chân núi lên thác đi bộ khoảng 2km.Tùy theo nhu cầu của từng người để tuyển" lái xe "(tình nguyện à nha)dân bản xứ,nam nữ có cả.các lái xe này có trách nhiệm tiếp rượu,dẫn đường và đi..chặt mo cau làm vô lăng.Con thác để trượt dài khoảng 15m. lần đầu chưa quen thì ôm eo các" lái xe "ngồi chung 1 mo cau trượt xuống(phê lắm)=)).Vác vài két bia lon lên thả xuống khe nước,đảm bảo mát như ướp đá.Lúc này có vài con mực khô nướng nữa là khỏi muốn về.Chiều có thể vào Bản giao lưu tối quay về là vừa.
Trên này đang còn hoang sơ chưa có dịch vụ gì cả.Họ quý nhau lắm.Ae k phải trả 1 khoản chi phí nào.Mua ít đồ biển lên làm quà láo nháo họ giữ chơi cả tuần(cái này mình chưa thử:D)

LionKingAuto
09-07-2011, 09:54
Có bác Vịt nào ở Hn không, cho em nhờ với...
Có việc gì thế ?

duongquangminh
09-07-2011, 10:42
Sáng khoảng 8h túc tắc đi theo đường NôngCống lên Như Thanh. qua đường mòn HCM-Yên Cát.Rủ rê 1 thằng thổ dân ở đây nữa dẫn đường vào bản.đường này đi oto đc.khoảng 5km.Đến chân núi đường lên thác dừng chân nghỉ trưa ăn Gà nấu với lá sắn muối(món này ăn 1 lần nghiện luôn)ở nhà 1 anh bạn dân tộc gốc xịn-không đểu như thằng tù trưởng(NO).Lưu ý ăn uống ở đây không say bọn nó không cho lên thác đâu.Từ chân núi lên thác đi bộ khoảng 2km.Tùy theo nhu cầu của từng người để tuyển" lái xe "(tình nguyện à nha)dân bản xứ,nam nữ có cả.các lái xe này có trách nhiệm tiếp rượu,dẫn đường và đi..chặt mo cau làm vô lăng.Con thác để trượt dài khoảng 15m. lần đầu chưa quen thì ôm eo các" lái xe "ngồi chung 1 mo cau trượt xuống(phê lắm)=)).Vác vài két bia lon lên thả xuống khe nước,đảm bảo mát như ướp đá.Lúc này có vài con mực khô nướng nữa là khỏi muốn về.Chiều có thể vào Bản giao lưu tối quay về là vừa.
Trên này đang còn hoang sơ chưa có dịch vụ gì cả.Họ quý nhau lắm.Ae k phải trả 1 khoản chi phí nào.Mua ít đồ biển lên làm quà láo nháo họ giữ chơi cả tuần(cái này mình chưa thử:D)
Vụ này hay à nhá em đặt bê tông luôn (c)
Nhưng có sợ bị gái bản thấy mình đẹp trai ;)bị bắt ở lại làm chồng không ấy nhẩy iem đang còn din nên không mún ở trển đóng khố đâu.
Bác Lion phải đảm bảo cho em vụ này là em oke ngay=))

taophuongtao
09-07-2011, 10:44
Có việc gì thế ?
Đợi nhất câu này...

Ôi các bác phượt, em biết em nhảy vô đây là ngoài lề nhưng....

Em hiện tại đang là chuyên viên quan hệ khách hàng ở ngân hàng Maritime Bank, bên em đang phát hành tài khoản VIP M1, đây là tài khoản tiền gửi không kì hạn tích hợp với tiết kiệm, rất phù hợp với các bác phượt nhà mình.
Tài khoản của em có ưu điểm lớn như sau:
- Miễn phí phát hành thẻ cũng như mọi giao dịch, rút tiền ở ATM của bất kì ngân hàng nào.
- Lãi suất cao nhất hiện nay 9-12,9%
- Giao dịch ưu tiên và có riêng 1 chuyên viên quan hệ khách hàng chăm sóc, giúp đỡ khi sử dụng tài khoản.

P/s: tình hình là em mới vào nghề mà từ đầu tháng đến giờ chưa phát hành được tài khoản nào, áp lực nặng nề, hi vọng các bác giúp đỡ.
Nếu cần tư vấn thêm cứ liên lạc với em, thank các bác nhiều. Thực sự tài khoản này rất tiện dụng với rất nhiều chức năng bác ạ, mà lại miễn phí tất cả giao dịch, hi vọng các bác xem xét.

dantocgoc
09-07-2011, 15:38
Chuyến này hay đấy KINH ơi... Mày cho cái kinh phí dự trù để thành viên tham khảo luôn nhá. Nhưng để cuối tháng đi, tao Alo thông báo cho 1 số thành viên ở xa thu xếp về jon cũng nữa.(c)

dantocgoc
09-07-2011, 16:15
Để tiếp nối diễn biến tình hình của cuộc thi xin được công bố vài bức hình minh họa cho chủ đề: ( LỜI CẦU HỒN ẤN THƯỢNG NHẤT ).
Hình chỉ mang tích chất minh họa. Mời các thành viên bình chọn.:D

Đầu tiên là cặp đôi minh lele & ngapham.
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/DSCN7008.jpg

Cặp đôi thứ 2 là : trangmoon & sơn cucku.
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/IMG_0168.jpg

Diễn biến sau hậu trường.
Chúng mình cố gắng đóng cho thật đạt nhé. ( Động viên, chia sẻ của đôi bạn thân )
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/IMG_0189.jpg

Đừng né.... Rất dễ té.( Anh có đứng im để em hun không thì bảo )
Cưỡng ép trong T/Y. Mãnh liệt quá... Kính nể.:))
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/DSCN6961.jpg

dantocgoc
09-07-2011, 16:25
Trước khi cuộc thi bắt đầu:
Những bí mật được bật mí.;)

Tù trưởng....iem muốn cầu hồn với anh cơ. ( Vãi chưởng )
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/DSCN6973.jpg

Thí sinh ngapham(NT)xin điểm.
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/DSCN6906.jpg

Để công bằng cho cuộc thi....Né... là phương án tối ưu. ( Chạy cho lành )
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/DSCN6939.jpg

dantocgoc
09-07-2011, 16:34
Với kiểu hun nhau thế này cũng thật lạ... 2 Đứa kia có thôi "cắn" nhau không thì bảo...?:shrug:
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/DSCN6983.jpg

Chân ai dài nhất.;)
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/IMG_0184.jpg

Thuốc lào và thuốc lá được 2 "thí chủ" này khoái nhất lúc giải lao.:))
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/IMG_0079-1.jpg

trangmoon
09-07-2011, 16:34
Nói chung sau 1 buổi vật vã với những toan tính,tất cả đều trắng tay,trừ lão minh béo được mấy a Cơ động huyện rửa xe :))

dantocgoc
09-07-2011, 16:44
Nói chung sau 1 buổi vật vã với những toan tính,tất cả đều trắng tay,trừ lão minh béo được mấy a Cơ động huyện rửa xe :))

Hot boy đẹp zai nhất "chuồng" nên được các chú CA quan tâm mà...:))
Ôi...Đẹp quá.... Thấy chết liền á...=))
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/IMG_0201.jpg

trangmoon
09-07-2011, 17:07
Hot boy đẹp zai nhất "chuồng" nên được các chú CA quan tâm mà...:))
Ôi...Đẹp quá.... Thấy chết liền á...=))
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/IMG_0201.jpg
á ah,giờ mới phát hiện cái tay của thằng béo (c),phạt nhá,thẻ đỏ :gun

duongquangminh
09-07-2011, 18:18
Híc dìm hàng nhau thế là thế nào nhỉ (NO) Chẳng còn biết nói gì nữa :((.Bạn bè cùng chiến tuyến không chia sẽ nỗi buồn không biết tỏ cùng ai này lại còn phô ra cho thiên hạ biết.(NT).
Còn chuyện cái tay thì em không cố ý đâu tự cái tay nó tìm đường đấy chứ em vô can trong vụ này :shrug:

LionKingAuto
10-07-2011, 08:29
á ah,giờ mới phát hiện cái tay của thằng béo (c),phạt nhá,thẻ đỏ :gunSao không giơ cả 2 tay...Chưa thấy giống bầy Vịt lắm=))

tunbo
10-07-2011, 13:59
@ Bạn Vịt béo quangminh : Truyền thống của Trại Vịt là đốt nhà nhau và cùng ... đốt trại trong ... vui vẻ chứ không có khái niệm "dìm hàng" nhé.

@ Bác King : Trại Vịt hay đốt nhà nhau lắm, bác hỏi tên Tù "chưởng" là biết. Các Vịt viên vẫn hề hề với nhau thế, là "đốt nhà" chứ không phải "dìm hàng".
Bác cứ vui ạh.

dantocgoc
10-07-2011, 15:06
Hạnh phúc sẽ đến với những người biết nắm bắt..! Thanks đến tất cả.;)

Vừa ra HN về nhìn thấy trong cửa hàng bán cái xuồng cao su đẹp quá. Chắc mai mốt ra làm 1 chiếc để vụ SN tháng 8 tới đây, chèo xuồng cao su ngắm trăng ở bãi biển Tiên Sa chắc là thú vị lắm đây.(NT)

tunbo
10-07-2011, 15:14
Ông Tù tiếp tục thuật lại cuộc thi đi nhể? Đến đâu rồi í nhể? Có phải đến đoạn các ứng viên đang lobby hành lang không?

ngapham
10-07-2011, 15:22
Trước khi cuộc thi bắt đầu:
Những bí mật được bật mí.;)

Thí sinh ngapham(NT)xin điểm.
https://i1122.photobucket.com/albums/l527/f1707/Thanh%20Hoa/DSCN6906.jpg

Không dám đút lót đâu à nha, e chỉ chạy lại hỏi xem có tranh chấp gì trong vụ giới tính của bgk và thí sinh không thui :D Tại có mấy hình hậu trường hot quá :-ss

LionKingAuto
10-07-2011, 20:38
Vụ trượt thác mo cau ai đăng ký thì nhanh chân nhé.Sẽ triển khai trong tháng này thôi.Sáng nay gọi lên cho AE trên đấy thấy đang báo động rừng.Đêm mai đi Lào chắc tuần này k triển khai đc.Tuần sau có lẽ là hợp lý.Chi phí thì tự mình thu xếp thôi vì như tôi đã báo là lên chơi toàn AE nhiệt tình,hoang sơ chưa có dịch vụ gì.Dự trù khoảng 2 dến 3k/n.Chủ yếu mua đồ lên tự sướng.còn lên đó có gì sài nấy cùng dân bản địa.

duongquangminh
10-07-2011, 20:51
Bác cho cái ngày cụ tỉ, và thời gian dự kiến đi bao nhiêu ngày để anh em sắp xếp nữa.;)
Em là chắc chắn 1 cái chân dập dòm trước nhá :)

LionKingAuto
11-07-2011, 10:03
Đi trong ngày thôi.khoảng 2tiếng lên đến nơi.

dantocgoc
11-07-2011, 13:02
Đi trong ngày thôi.khoảng 2tiếng lên đến nơi.

Chắc nên đi ngày 24/7 vì mình muốn nhân chuyến đi này, chụp sinh hoạt của đoàn và lấy ảnh dự thi luôn.(wait)

Cuộc thi ảnh chỉ diễn ra trong 1 ngày 24/7. Với chủ đề là: Dịch Chuyển. Bà con ai có ý tưởng gì hay thông báo và cùng dàn dựng nhá.

duongquangminh
11-07-2011, 13:32
Ồ vậy thì bác Lion cho em đổ bê tông luôn nhá :))
@Bác tù : Được đấy bác đi ngày đấy thì quá đẹp.

Hương xưa
11-07-2011, 15:08
Ái dà, em bận chút công danh sự nghiệp với chèo chống cột kèo nên lâu không bon chen vào nhà được, nay tái xuất ao hồ thấy cửa nhà đông đúc gió bão vui vầy lòng thấy nửa mừng nửa ...sợ :D. Mừng vì thấy vịt viên ngày càng đông càng đẹp, chuồng trại đêm ngày tấp nập bán buôn, sợ vì đọc qua một lượt thấy vịt trẻ đòi mang vịt già ra nấu cháo, cái thân iem đây nhìn trước ngó sau chạ thể nào xếp vào hàng vịt trẻ được, nguy cơ bị nấu cháo với tống vào trại dường lão là rất cao, lão tù trưởng đâu, có kíu iem không hay giả dép iem về đơi :))

tunbo
11-07-2011, 15:25
Há há...

Chỉ tụt trở lại
Lo bị nấu cháo
Vịt trẻ láo nháo
Tù trưởng trốn đâu
Quay lại đây mau
"Kiú" hay trả dép?

:)) :))

LionKingAuto
11-07-2011, 17:05
Tự nhiên thấy thèm bát cháo vịt thế.

taophuongtao
11-07-2011, 21:59
Hôm đó có ai đi xe máy về Thanh Hóa không cho em đi với...

LionKingAuto
12-07-2011, 09:53
Để anh ra đón em về nhé(NT)

taophuongtao
12-07-2011, 12:50
Để anh ra đón em về nhé(NT)
Em đồng ý 2 chân 2 tay lun.

rua85
12-07-2011, 21:40
Mọi người cho mình nhận đồng hương trước khi đổ bộ vào Đà Nẵng vào thág 8 tới nhé!! Hi vọng sẽ tiếp đón nhà mình tại QNam-ĐNang.:)
Cho mình tự PR 1 chút: Chôn rau cắt rốn và 18 năm ở Thanh Hóa. 8 năm sau lang thang tại ĐNang và giờ tiếp tục nhích sang tỉnh kết nghĩa - QNam được 4 tháng.

Polyme
12-07-2011, 21:58
Mọi người cho mình nhận đồng hương trước khi đổ bộ vào Đà Nẵng vào thág 8 tới nhé!! Hi vọng sẽ tiếp đón nhà mình tại QNam-ĐNang.:)
Cho mình tự PR 1 chút: Chôn rau cắt rốn và 18 năm ở Thanh Hóa. 8 năm sau lang thang tại ĐNang và giờ tiếp tục nhích sang tỉnh kết nghĩa - QNam được 4 tháng.

Bác Tù trưởng, Chủ tịt và thư ký, em Rua85 là thành viên nhà ĐN đấy nhá. Chớ thấy mem mới mà bắt nạt nghe chưa.

Rùa ơi, sinh nhật này tha hồ gặp đồng hương nhá. Em mà thấy bầu của tù trưởng thì cứ mà mê tít. :D

Mr.Long
12-07-2011, 23:08
Điểm danh ! cho em gia nhập với các ACE " Vịt thả dáng " ...

Mr.Long
12-07-2011, 23:19
Các bác ơi ! sắp tới có Du Ngoạn chuyến nào không nhỉ ? Thanh Hóa nhà mềnh còn chỗ nào đi nữa ko ?

dantocgoc
12-07-2011, 23:27
Bác Tù trưởng, Chủ tịt và thư ký, em Rua85 là thành viên nhà ĐN đấy nhá. Chớ thấy mem mới mà bắt nạt nghe chưa.

Rùa ơi, sinh nhật này tha hồ gặp đồng hương nhá. Em mà thấy bầu của tù trưởng thì cứ mà mê tít. :D

Gớm quá đi mất. Lão Po khéo lo cho thành viên trong nhà thế. Nay mai 2 nhà kết nghĩa với nhau rồi thì còn phân biệt gì nữa nhể...? Hân hoan chào đón Rùa về cội nguồn nhá nhé.(wait)

Các bác ơi ! sắp tới có Du Ngoạn chuyến nào không nhỉ ? Thanh Hóa nhà mềnh còn chỗ nào đi nữa ko ?

Nhà Vịt thì cuối tuần đang tính tổ chức đi cắm trại ở biển đấy. Bạn có muốn tham gia không. Mà bạn ở đâu và cung cấp số ĐT cũng như nơi cư trú để còn liên lạc nữa chứ.(c)

duongquangminh
13-07-2011, 10:30
Chúc mừng bạn Rùa đã tìm về đc cội nguồn.Bác Polyme yên tâm chúng em sẽ chăm lo cho bạn rùa 1 cách chu đáo không để bị "làm thịt "đâu =)).Tụi em đang còn muốn vào ĐN chơi mà có đường về mà (c)
@Mr.Long cho cái liên hệ đi chứ nhờ để anh em đi còn alo cuối tuần này có vụ hay lắm.Mong sẽ đc gặp bạn(beer)

Mr.Long
13-07-2011, 11:31
Em ở TP TH mừ ... Phone : 0923 68 5678 - 30t

duongquangminh
13-07-2011, 11:47
Em ở TP TH mừ ... Phone : 0923 68 5678 - 30t
Lúc nào rảnh mời bác Long đi uống cafe chém gió nhá :)

taophuongtao
13-07-2011, 11:50
Cái lịch tuần sau và tuần sau nữa là thế lào hở ông Hóng (DQMinh).

duongquangminh
13-07-2011, 12:39
Cái lịch tuần sau và tuần sau nữa là thế lào hở ông Hóng (DQMinh).
Cuối tuần này anh em ở TH có phi vụ cắm trại hơi bị hay các thành viên nhà vịt nếu có time thì về đoàn dự cho vui.Nhiệt liệt kính mời (BB)
Cứ từ từ cháu à tuần này xong đã hehe

taophuongtao
13-07-2011, 12:46
Cuối tuần này anh em ở TH có phi vụ cắm trại hơi bị hay các thành viên nhà vịt nếu có time thì về đoàn dự cho vui.Nhiệt liệt kính mời (BB)
Cứ từ từ cháu à tuần này xong đã hehe
Tuần này có vụ cắm trại chỗ khác ròi.

duturi
13-07-2011, 17:38
Bác Tù trưởng dạo này lại đổi avatar, cái này trông giống thổ dân chứ không phải dân tộc nữa.

dantocgoc
13-07-2011, 18:42
Bác Tù trưởng dạo này lại đổi avatar, cái này trông giống thổ dân chứ không phải dân tộc nữa.

Vâng... Em thuộc dân tộc du canh du cư mà. Từ trai bản biến thành thổ dân nhanh lắm.:D

Mr.Long
13-07-2011, 18:58
May mà không theo ku Minh đi xem Bóng nhé ! tụi nó bán độ :( he he

duongquangminh
13-07-2011, 19:01
May mà không theo ku Minh đi xem Bóng nhé ! tụi nó bán độ :( he he
May quá tý nữa mất toi 100k hic
Đội nhà thua chán quá :T Tội nghiệp

dantocgoc
13-07-2011, 19:45
Không đưa nhận định chủ quan về trận Bóng Đá trong này nữa. Bức xúc để đó, khi nào off thì xả với nhau.:D

Thành viên nào đăng ký tham dự Đại Hội Sinh Nhật Phượt của nhà Vịt lần này mà chưa thông báo size áo, thì nhanh tay bổ sung đi nhé.

Trưởng ban Xong anh cập nhật lại thông tin size áo của từng người để anh đặt hàng. Hạn chót là ngày 25/7.

duongquangminh
13-07-2011, 20:32
Không đưa nhận định chủ quan về trận Bóng Đá trong này nữa. Bức xúc để đó, khi nào off thì xả với nhau.:D

Thành viên nào đăng ký tham dự Đại Hội Sinh Nhật Phượt của nhà Vịt lần này mà chưa thông báo size áo, thì nhanh tay bổ sung đi nhé.

Trưởng ban Xong anh cập nhật lại thông tin size áo của từng người để anh đặt hàng. Hạn chót là ngày 25/7.
Tuân lệnh bác tù :)
Iem Minh đk 1 xuất bê tông cốt thép đi Đà Nẵng hóng hớt!(beer)

taophuongtao
13-07-2011, 21:49
Tuân lệnh bác tù :)
Iem Minh đk 1 xuất bê tông cốt thép đi Đà Nẵng hóng hớt!(beer)
Chú Minh boa em suất Đà Nẵng nhá.

duongquangminh
13-07-2011, 22:14
Chú Minh boa em suất Đà Nẵng nhá.
Hè chú vừa mua cái lều 2 người mà có mình chú.Cháu chịu đi cùng thì chú lo (NT)

taophuongtao
13-07-2011, 22:27
Hè chú vừa mua cái lều 2 người mà có mình chú.Cháu chịu đi cùng thì chú lo (NT)
Chú mua lều làm gì mà không bẩu cháu cho thuê, lều này lều 4 cơ. Chú cứ đóng lệ phí cho bác rân took đi, bác ý cấp visa đã roài tính sau.

duongquangminh
13-07-2011, 22:30
Chú mua lều làm gì mà không bẩu cháu cho thuê, lều này lều 4 cơ. Chú cứ đóng lệ phí cho bác rân took đi, bác ý cấp visa đã roài tính sau.
Hehe chú thick mua lều 2 thui dễ hoạt động ;) chứ mua lều 4 rộng quá (NO) không thể tính sau đc phải tính luôn đi (NT)

LionKingAuto
14-07-2011, 16:08
Vâng... Em thuộc dân tộc du canh du cư mà. Từ trai bản biến thành thổ dân nhanh lắm.:D
Không trách hôm qua thấy nó đóng khố cưỡi con CBR ngoài đường.:(

duongquangminh
14-07-2011, 17:10
Bác Lion cố gắng đi với anh em t7 tuần này nhá(beer)

LionKingAuto
14-07-2011, 17:28
Lịch trình thông báo cụ thể để còn xin phép Vợ con nữa chứ ?:T

duongquangminh
14-07-2011, 17:35
Lịch trình thông báo cụ thể để còn xin phép Vợ con nữa chứ ?:T
Em xin phép cả nhà fix cái lịch cho vụ cuối tuần này:
T7 - ngày 1 : Chiều 14h có mặt tại cafe Hào 27 Hàng Than chém gió và đợi mọi người 15h xuất phát đi biển Hải Hòa
17h có mặt cắm trại chuẩn bị đồ nhậu và đốt lửa trại với tinh thần hát hay không bằng hát to sẽ có chương trình văn nghê đặc sắc
Nhậu nhẹt đến lúc nào đi ngủ thì ngủ,ai không ngủ thì làm gì thì làm (NT)
CN- Ngày 2 : Sáng : Tắm biển - show hàng tập bắn hehe.
Trưa về TP nhậu nhẹt .Xong cafe chém gió rồi chia tay các thành viên từ xa về
Kết thúc chương trình.Ai có ý gì thì bổ sung
( Chương trình có thể thay đổi vì 1 số lý do bất khả kháng : Thời tiết,....:shrug:) Yên tâm đã có lịch dự phòng
Mại zô mại zô (c) Kính mời

LionKingAuto
14-07-2011, 17:52
OK(c).Có kèm 'trẻ em' không đấy!

Mr.Long
14-07-2011, 18:23
Kèm hàng xách tay ! ko có phụ đề cho trẻ em ... Mà Kinh Phí chưa đc phổ biến nữa ???

duongquangminh
14-07-2011, 20:48
Kèm hàng xách tay ! ko có phụ đề cho trẻ em ... Mà Kinh Phí chưa đc phổ biến nữa ???
Kính thưa các bác do đk tình hình bất ổn nên em dự tính khi tập hợp thành viên tham dự sẽ chia trên đầu người.Xăng xe xế và ôm tự tính.
Bác nào muốn mang gì cũng đc miễn không phải là hàng quốc cấm theo luật pháp VN quy định =))
Khi đi yêu cầu các thành viên mang theo mũ bảo hiểm đầy đủ,gương xe,giấy tờ xe...để không xảy ra trường hợp đáng tiếc sảy ra.Vd điển hình là em bị mấy chú công an hỏi thăm;)
@@Lưu ý các bác đã có vợ mà muốn mang theo hàng xách tay yêu cầu đóng góp tiền bịt miệng các thành viên trong đoàn nhá :LL
Kính thưa các bác để cuộc vui thêm vui em xin tài trợ 5l rượu để cuộc vui vui mãi
Các bác nào có lòng hảo tâm sẽ tài trợ tiếp theo:help
1) duongquangminh === 5L rượu
2).......

duongquangminh
14-07-2011, 21:35
Update các vịt đi cắm trại cuối tuần
1)dantocgoc = Tù trưởng
2)duongquangminh
3)ngapham
4)trangmom + Người iu + 2 bạn
5)LionKingAuto
6)Mr.Long
7).........
Còn bác nào dư giả time muốn đi thì đk nhá(BB)

LionKingAuto
14-07-2011, 21:44
5 lít rượu anh xúc miệng cái hết(NO).Cố lên đi em:))

dantocgoc
15-07-2011, 02:57
1 Đồng chí đã huy sinh trong khi làm "nhiệm vụ" Chia buồn với Đ/C kinh... Lỗi gì đây ta..?:D

Minh lele thử tính chi phí dự trù chuyến đi cuối tuần xem thế nào để thành viên biết nhá.(NT)

Xong anh cập nhật lại danh sách số lượng áo + size của những ai chắc chắn đi SN lần này giúp anh nhé.

Chủ tịt ở đâu về trại phụ giúp 1 tay đê.

Lãnh chúa... Ông đi "bán hoa" phương trời nào rồi..?

Chả còn nhiều thời gian... Trại Vịt có ai muốn đóng góp ý kiến gì trong cuộc thi sáng tạo dụng cụ phượt và Ảnh không. Nếu có cao kiến gì thì tính toán phương án và tham gia cho vui nhé.(NT)

Mr.Long
15-07-2011, 08:36
Chia buồn cùng LionKingAuto ... Bác giám phọt cái Pic " chụp lén " lên trang Ảnh ... Đã thế bác nhà mình lại không che mặt người ta lại . :D :gun

oe oe oe
15-07-2011, 09:31
Híc.Hu hu..Chào cả nhà.:LL
Mưa gió thế này đi biển tắm mưa à?(beer)

tunbo
15-07-2011, 09:35
Ha ha, nick oe oe oe quen quóa :))

oe oe oe
15-07-2011, 09:36
Hì hì . (kiss) (NT)

duongquangminh
15-07-2011, 10:17
Kính thưa các bác sau 1 hồi tính toán đau đầu và xem bão giá em xin đưa ra kinh phí dự trù như sau: 200k/người bao gồm :
+) Cafe +trà đá
+) 1 bữa ăn tối nhậu nhẹt "không sản xuất chè không nghỉ" + đốt lửa trại
+) 1 bữa ăn sáng lãng mạn trong không khí se lạnh
+) Chi phí trên đường
Nếu thiếu sẽ góp tiếp.;)
Bữa ăn tối bao gồm: Vịt nướng mật ong + Gà nướng cắp nách + mực khô + Nộm sứa chấm chẻo + Sứa cuộn + ....
Bữa ăn sáng bao gồm: thịt hộp + bánh mì + sữa + cafe (có thể ra ngoài ăn)
Chương trình văn ngệ bao gồm :
> Chiều diễn ra cuộc thi "Cõng gái lấy giải" "Ai khỏe tay" Có giải à nha;)
> Tối chương trình văn nghệ + đốt lửa.Tiết mục văn ngệ đặc sắc do bác tù làm đạo diễn và diễn viên "Rừng về với biển"(bác tù nhớ mang bầu (NT)) "Hát hay không bằng hát to" . Giao lưu với các thành viên mới.
Cuối cùng là ngủ hehe Ai ngủ thì ngủ không ngủ thì làm gì thì làm (c)
Tất cả yên tâm có kể hoạch dự phòng rồi dù có mưa to gió lớn cũng không lo không lo (BB)
@oe oe oe ở đâu có ở thanh hóa thì tham gia cho vui nhá.Trân trọng kính mời
@ Các bác có gì đóng góp chỉnh sửa bổ sung cho hoàn thiện e với nhá.Thank các bác nhiu nhiu

Mr.Long
15-07-2011, 12:47
Chà chà tềnh hềnh mai mưa thì làm Răng đc nhở ???

duongquangminh
15-07-2011, 13:21
Chà chà tềnh hềnh mai mưa thì làm Răng đc nhở ???
Không sao bác nếu mưa to quá ta thuê phòng khách sạn cắm trại trong phòng ngồi trong lều uống rượu hút thuốc(beer) =))=))

oe oe oe
15-07-2011, 13:57
Anh ở Mường tè kia.lát nữa cưõi ngựa chạy ra đường mòn bắt xe về xuôi.Nhanh thì chắc chiều mai xuống đến nơi.AE cố gắng đợi nhé!

Tí quên.Mang ít măng khô xuống bán kiếm tiền nộp lệ phí nữa.Ai có nhu cầu mua giúp đõ phải xuống chợ.:(

duongquangminh
15-07-2011, 14:11
Anh ở Mường tè kia.lát nữa cưõi ngựa chạy ra đường mòn bắt xe về xuôi.Nhanh thì chắc chiều mai xuống đến nơi.AE cố gắng đợi nhé!

Tí quên.Mang ít măng khô xuống bán kiếm tiền nộp lệ phí nữa.Ai có nhu cầu mua giúp đõ phải xuống chợ.:(
Em ủnh hộ bác "oe" bác cho em 1kg nhá mà phải kèm mang cho em ít thịt ngựa thì em mới mua măng =)) =)) =))

Ly A Sang
15-07-2011, 14:24
Chuyến đi của nhà vịt mà mình không tham gia được,,,,hẹn ae chuyến khác

oe oe oe
15-07-2011, 14:29
Em ủnh hộ bác "oe" bác cho em 1kg nhá mà phải kèm mang cho em ít thịt ngựa thì em mới mua măng =)) =)) =))
Tha cho anh.Ngựa anh mựơn của Tù trưởngX(.Về mà không trả nguyên vẹn nó bắt cởi khố vỗ tay chạy vòng quanh thì chít.Vòng quanh cái gì còn chưa biết đc(nó thả becgie bắt chạy vòng quanh cũng đủ mất giống roài):T

duongquangminh
15-07-2011, 14:36
Chuyến đi của nhà vịt mà mình không tham gia được,,,,hẹn ae chuyến khác
Cái bụng bác Sang không tốt à.Bỏ bản bỏ làng bỏ a e theo niềm vui rồi.:(( :(( :((
@ Bác tộc cho cái bắt vạ đeeeeeeee !(NT)

duongquangminh
15-07-2011, 20:30
Kính thưa các bác cùng toàn thể anh chị em đi cuối tuần dù không muốn nhưng rốt cục vẫn phải lôi cái phương án dự phòng ra :((
Do các bác ở Hà Nội đã lấy vé nên với phương châm " Thà bị khổ còn hơn bị lỗ" nên vẫn quyết tâm vào Thanh Hóa trong chiều mưa vì thế để đáp lại lịch trình như sau :
Ngày 1 - Trưa ace sẽ đi đón đoàn HN vào => Qua cafe ngồi nghỉ và chém gió => Đi nhậu tại quán dê >:) hoặc quán cá Hà thành=>sau khi ăn uống no say chúng ta vẫn tổ chức cuộc thi " Hát hay không bằng hát to"."Múa bầu của bác tù tặng ace".Sau khi "chiến" xong ai mún ngủ thì ngủ ai không ngủ sẽ có phần khác (NT) (bí mật nhá)
Ngày 2 - Chắc trưa mới dậy nên đi ăn sáng ngồi cafe rồi tiễn các bác về(c)
Mong ace thông cảm nhá
Lịch chốt đoàn như sau
1) dantocgoc - Tù trưởng
2) duongquangminh - Ola
3) Ngapham - Chân dài
4) Trangmom + Ng lạ...
5) 1 cặp nhiệt tình
6)LionKingAuto ( Dập dòm)
7) Mr.Long (Dập dòm )

rua85
15-07-2011, 22:01
@Dantocgoc: Hội nhà mình số lượng thành viên khoảng bao nhiêu hả anh? Sắp tới có lịch trình đi ĐNang dự sinh nhật Phượt ko vậy?? (để em còn thu xếp.:) )

trangmoon
16-07-2011, 00:41
Hy vọng ngày mai nắng đẹp.Kinh nghiệm đưa ra là em đi chuyến nào,nắng cứ gọi là tưng bừng chuyến ấy :)).Ah,nếu mai nắng mình sẽ đi cung ra Hải hòa của bác này nè,e mới đọc xong https://www.phuot.vn/threads/21596-Cung-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-ven-bi%E1%BB%83n-t%E1%BB%AB-S%E1%BA%A7m-S%C6%A1n-%C4%91i-T%C4%A9nh-Gia

dantocgoc
16-07-2011, 03:21
@Dantocgoc: Hội nhà mình số lượng thành viên khoảng bao nhiêu hả anh? Sắp tới có lịch trình đi ĐNang dự sinh nhật Phượt ko vậy?? (để em còn thu xếp.:) )

Lực lượng nhà Vịt cũng khá đông Rùa à... Dưng mà chủ yếu trải đều và sinh sống khắp mọi miền tổ quốc. Anh chưa biệt cụ thể có tổng số là bao nhiêu người sẽ tham dự SN phượt lần này, nhưng con số sẽ tham dự không dưới 10 đâu em.

Hy vọng ngày mai nắng đẹp.Kinh nghiệm đưa ra là em đi chuyến nào,nắng cứ gọi là tưng bừng chuyến ấy :)).Ah,nếu mai nắng mình sẽ đi cung ra Hải hòa của bác này nè,e mới đọc xong https://www.phuot.vn/threads/21596-Cung-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-ven-bi%E1%BB%83n-t%E1%BB%AB-S%E1%BA%A7m-S%C6%A1n-%C4%91i-T%C4%A9nh-Gia

Nhà cô tổ chức khéo quá, nhè đúng mưa gió bão bùng. Thôi mà đã chót thì phải chét thôi. Không chơi được kiểu này ta tính chơi kiểu khác.:D

oe oe oe
16-07-2011, 12:23
Nắng rồi !ha ha:))

tadtad
16-07-2011, 22:13
hey, em cũng đang làm việc tại Thanh Hóa đây ạ

Các bác cho em 1 chân trong hội nhé. Mình có tổ chức đi phượt để còn đi cho có hội có thuyền

:D

oe oe oe
17-07-2011, 09:11
hey, em cũng đang làm việc tại Thanh Hóa đây ạ

Các bác cho em 1 chân trong hội nhé. Mình có tổ chức đi phượt để còn đi cho có hội có thuyền

:D
Bạn cho thông tin để tiện liên hệ...chuyến sau:D.
Đoàn hiện đang dưới biển thả dáng.Thông tin sẽ cập nhật sau.(beer)

tunbo
17-07-2011, 20:54
Hehe, bạn oe oe oe cũng cho thông tin cá nhân đê, mới nói là oe oe oe quen quá, đã cười hì hì rồi lờ việc khai báo nhá =))

dantocgoc
17-07-2011, 21:42
Hehe, bạn oe oe oe cũng cho thông tin cá nhân đê, mới nói là oe oe oe quen quá, đã cười hì hì rồi lờ việc khai báo nhá =))

Chính là lão Kinh đấy Lãnh Chúa, Nik cũ đang bị tạm treo vì ăn nhầm "thịt mèo":))

Sau vài ngày lo lắng vì mưa gió. Kết quả buổi đốt lửa trại của 9 thành viên nhà Vịt tại 1 bãi biễn hoang vắng thuộc ( xã Hải Ninh ) Tĩnh Gia đã được diễn ra tốt đẹp. Tình hình xin được cập nhật cụ thể sau nhé. Mết đến phát ốm roài.:D

tunbo
17-07-2011, 21:49
Ông Tù "chưởng" cứ lo trại viên không hiểu, chứ tôi đã bảo là ông oe oe quen lắm mà.
Đang đòi lý ... lệch của hắn chơi. :))

duongquangminh
18-07-2011, 09:41
Vâng thưa các bác may mà có thời tiết ủng hộ nên không phải dùng cái kế hoạch dự phòng rồi.Lịch trình của đoàn vẫn như cũ.Tình hình diễn biến thế nào bác "Tù" sẽ update cho mọi người xem(BB)

huonggiangf1
18-07-2011, 10:38
Nhà Vịt mới đi chơi về, vậy ko bít hôm nay còn hứng gặp nhau và nhậu nữa ko ạ? :D E thỏ thẻ vài lời vì đang trên xe vào Thanh Hóa mấy hôm nh mai phải vào Nghi Sơn rồi, có lẽ chỉ có tối nay ở TP thôi. Liệu e có cơ hội thay mặt nhà Gà giao lưu với nhà Vịt ko ạ?

Mr.Long
18-07-2011, 11:10
Tình hình Bác " Tù Trưởng " đang mệt nên Gà f1 mừ mún giao lưu Cafe cứ để lại number phone nhé ! ^^

ngapham
18-07-2011, 11:27
Ngủ vật từ lúc đi về đến tận 4h chiều T______________T Người mỏi dã rời .... hic... 1 chữ thôi: SƯỚNG

dantocgoc
18-07-2011, 11:32
Nhà Vịt mới đi chơi về, vậy ko bít hôm nay còn hứng gặp nhau và nhậu nữa ko ạ? :D E thỏ thẻ vài lời vì đang trên xe vào Thanh Hóa mấy hôm nh mai phải vào Nghi Sơn rồi, có lẽ chỉ có tối nay ở TP thôi. Liệu e có cơ hội thay mặt nhà Gà giao lưu với nhà Vịt ko ạ?

Em vào với ai thế.., đi chơi hay công việc. Mệt quá ngủ ly bì giờ mới dậy.:D

Nhắn tin vào số ĐT cho anh biết nhé. 090.575.1975

Mr.Long
18-07-2011, 11:36
Cứ gọi là lê tê phê ... mệt mỏi ! Nhưng vui ... không biết khi mình Say ngủ các Bác có tha cho mình ko ? khà khà .