PDA

View Full Version : Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Pages : 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10

Smallgirl226
24-04-2015, 01:31
@elena:họ chỉ gọi báo là có kq, k nói đc hay ko b nhé!
@pumpeo:
1. Không phải mua BH nhg khi nhận visa là phải có BH, mà khi lên lấy kq thì chua biết đậu hay trượt để mà mua, uh, trượt thì thôi khỏi mua, nhưng nếu đậu lại phải đi mua, quay lại để lấy visa. Vậy nên tốt nhất là mua nộp luôn, trượt thì sang bên BH hoàn tiền sau.
2. Điền bằng gì mà bạn muốn, k bắt buộc. Mình điền máy tính, sau tới nơi phát hiện lỗi sau, lại điền lại 1 bản bằng tay!

Mustafa
24-04-2015, 09:46
Bạn nào đã xin Visa Belgium thì chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm với. Người mời là 1 người quen, đang ở VN chuẩn bị về lại Belgium, như vậy có cần giấy mời không? Và giấy mời bằng mail thì có được không?

Địa chỉ thì gần nhà, đi bộ 2 phút thôi nhưng đi làm ở tận Q2. Lãnh sự quán Bỉ tại TP. Hồ Chí Minh Việt Nam Địa chỉ: 105, Dương Văn An, Khu Phố 5, Phường An Phú, Quận 2, TP. Hồ Chí Minh Điện thoại 84.8.6281.8001.

Xin cám ơn!

hamacon
24-04-2015, 10:20
@megaubeo : Nếu có thư mời từ Đức thì cứ xin Đức bạn ơi. Còn không thì xin Pháp dạng du lịch đó.

@pumpeo : Ủa mình nhớ lúc nộp hồ sơ là nhân viên lãnh sự Pháp đã yêu cầu nộp luôn bảo hiểm rồi đó bạn ui.

nguyenyensao
24-04-2015, 17:27
@Smallgirl226: bạn cho mình xin file word để điền thông tin apply visa Pháp với. Vì mình lấy file trên LSQ là pdf mà in ra thì thật là nhỏ quá. Hix!

Smallgirl226
25-04-2015, 03:21
Em đang lội các trang đọc mà vẫn mông lung quá, nên e viết lên đây nhờ các anh chị phượt thủ giúp đỡ em với ah. Em cảm ơn các anh chị nhiều ạ :)
Mẹ con em muốn hè này sang Đức chơi vì có ông ngoại ở bên Đức, nhưng e nghe nói xin visa sang Đức rất khó khăn, nên e lăn tăn ko biết nên xin visa sang Đức hay xin visa sang một nước nào đó dễ đạt visa nhất thuộc khối schegen. Em làm GVien đã vào biên chế, lương 10M, có sổ tiết kiệm, sổ đỏ, và thẻ visa, master. Vậy các anh chị có thể tư vấn cho e nên làm hồ sơ xin visa du lịch tự túc vào nước nào được ạ?(nước nào e cũng đều không có thư mời trừ Đức thì có thư mời ông ngoại mời). Em mong các anh chị phượt thủ sớm tư vấn giúp em với ah
Inbox chị lại đầy rồi, k hiểu Sao vậy nhỉ. Em trả lời chị trên này nhé, hi vọng chị nhìn thấy sớm! :)
Anh nhà chị có đi cùng ko ạ? Nếu đi thì làm cả nhà, k thì làm hai mẹ con thôi, vì có thếm anh thì cg k phải là bất lợi hay có lợi thêm gì hết cả. Khách sạn thì chị lên booking.com. Chị book theo lịch trình dự kiến, c nhớ add cả tên bé vào vì nó có chỗ để add tên người ở cùng ở phía dưới đấy ạ, chị chọn loại hủy miễn phí thì có visa xong chị hủy hết đi cũng k vde gì đâu. Hành trình của em cả 2 lần em đều làm fake, sau em thực hiện khác hoàn toàn luôn, chỉ là nước nhập cảnh đầu tiên của em luôn là Pháp thôi. Plan em có nhưng em phải tìm lại vì e đổi lap, dữ liệu em có up lên Google drive rồi nhg lâu rồi nên phải xem lại còn ko ạ. Chị cho em email, tìm được e sẽ gửi cho chị plan của em. Em viết đơn giản lắm, nt cho nha dễ nhìn, nhiều chữ dài dòng đọc mỏi mắt :))
Có gì chị liên lạc qua email hoặc viber cho em cũng được!

Smallgirl226
25-04-2015, 03:23
@Smallgirl226: bạn cho mình xin file word để điền thông tin apply visa Pháp với. Vì mình lấy file trên LSQ là pdf mà in ra thì thật là nhỏ quá. Hix!

Bạn ơi, mình thay lap nên cũng k còn lưu file gì hết cả à! Mà mình hình như cũng điền trên pdf mà, đâu có điền trên file word đâu?

anhthu411
25-04-2015, 10:23
Mọi người ơi, 2 mẹ con em muốn đi Ý vào tháng 7 hoặc cuối tháng 6 thì thủ tục xin visa từ đầu đến cuối là thế nào ạ? Em chẳng có thư mời gì cả. Nếu mà có dịch vụ làm visa của công ty du lịch thì mẹ con em cũng đồng ý làm cho nhanh ạ. Tiện thể hỏi luôn đặt vé máy bay thì thế nào ạ? Em cám ơn ^^

MoonieH
25-04-2015, 21:13
Mình thấy nhiều người đặt nặng việc sổ tk gửi trước 3 tháng nhỉ? Chẳng có gì là "phải" ở đây cả. Mình đã nói các bạn cần bỏ chút công sức tìm hiểu ở tầng 1 thôi cũng đủ xin visa r mà. Càng hỏi, càng mỗi người 1 ý. Mình nghĩ sq soi kỹ nhất là soi cái bảng sao kê 3 tháng gần nhất tài khoản của các bạn. Đó là bằng chứng sống động nhất về chi tiêu, thu nhập đời thực của các bạn. Còn sổ tk họ ko đặt nặng lắm đâu, đó là lí do vì sao mấy em sv hoặc mới ra trường đâu có tiền nhiều mà vẫn được cấp visa ( trên đây có em đã chia sẻ rồi đấy, em chỉ có sổ tk 40,50tr gì đó). Bạn định đi CÂ chắc phải đọc qua topic của Namriver r chứ? Nếu đọc r thì cần gì tranh luận nhiều. Em ấy & mình đều có sổ tk gửi mới được 1 tháng. Khi bị hỏi thì cậu ta bảo bố mẹ support, còn mình thì sổ tk mới đáo hạn ( sự thật). Mình có bạn bè làm ở sq nhiều & các bạn tưởng họ ko biết mấy cái trò mượn tiền để chứng minh tc của dân mình à? :)

Hộ khẩu để chứng minh nhân thân trong sạch, ko phạm pháp gì, hộ chiếu để xem đã đi những đâu, hợp đồng lao động để chứng minh cv ổn định, thu nhập tốt, lịch trình hợp lý, rồi mới đến các thể loại tài sản, bảo hiểm... Có nhiều bạn trên này cm tài chính rất mạnh mà vẫn lên đây than thở trượt đấy thôi. Các bạn cứ theo đúng list ngta yêu cầu trên ưebsite mà làm hs đầy đủ, rõ ràng. 1 bộ hs lịch sự, tác phong lúc trình diện lịch sự, tự tin. Visa không quá xa vời đâu :) take it easy!

Lâu rồi mới vô lại diễn đàn :)

Thứ nhất mình khuyên vụ nếu nộp sổ tiết kiệm là vì không muốn có bạn nào bị như cô em họ mình, xin visa Pháp lúc đã có visa Hungary làm tình nguyện viên quốc tế, ngoài những giấy tờ được yêu cầu em mình có nộp 1 cuốn sổ tiết kiệm lập chưa tới 1 tháng và lúc nghe bị rớt, ai cũng bất ngờ vì điều kiện em mình khá tốt để đậu, nghĩ tới nghĩ lui chỉ do cái sổ tiết kiệm mới lập mà chắc em họ mình bị nghi ngờ mượn tiền để chứng minh tài khoản.

Topic của bạn Namriver quả thực mình chưa đọc. Về phần của bạn thì chứng tỏ sổ đó đã lập lâu rồi, đến lúc nộp visa mới đáo hạn thì đương nhiên ĐSQ họ sẽ chấp nhận vì đó thật sự là tiền của bạn. Còn việc bạn nào khai ba mẹ support tài chính thì mình thấy rất nhiều trường hợp đậu visa US lẫn Châu Âu do ba mẹ hỗ trợ tài chính rồi.

Cái chính là mình muốn khuyên những bạn nào đang có ý định xin visa Châu Âu mà có người bảo lãnh thì cũng nên cẩn thận đừng chủ quan không chứng minh tài chính cá nhân. Mới đây mình lại vừa thấy trên CTVV 1 bạn nữ rơi vô trường hợp tương tự vì bạn ấy bảo nghe người ta nói có bảo lãnh không cần chứng minh tài chính nhưng rốt cuộc lại bị rớt visa Bỉ với lý do không chứng minh được sẽ quay về sau chuyến đi.

Còn đoạn cuối của bạn thì mình đồng quan điểm, chỉ cần chuẩn bị đầy đủ hồ sơ, tác phong lịch sự, đường hoàng, trung thực thì pass rất nhanh. Mình phỏng vấn hồi giữa tháng 3, ngày hôm sau đã có visa, vài ngày sau là nhận được passport gởi từ HN vào, nhanh quá sức tưởng tượng :)

Bạn nào đã xin Visa Belgium thì chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm với. Người mời là 1 người quen, đang ở VN chuẩn bị về lại Belgium, như vậy có cần giấy mời không? Và giấy mời bằng mail thì có được không?

Địa chỉ thì gần nhà, đi bộ 2 phút thôi nhưng đi làm ở tận Q2. Lãnh sự quán Bỉ tại TP. Hồ Chí Minh Việt Nam Địa chỉ: 105, Dương Văn An, Khu Phố 5, Phường An Phú, Quận 2, TP. Hồ Chí Minh Điện thoại 84.8.6281.8001.

Xin cám ơn!

Nếu đi Bỉ thì bắt buộc phải có người bảo lãnh và phải có giấy mời được cơ quan có thẩm quyền ở Bỉ đóng dấu xác nhận nhé bạn. Bạn lên website lãnh sự quán Bỉ họ hướng dẫn rất đầy đủ đó. Chúc bạn thành công (beer)

nguyenyensao
27-04-2015, 20:15
@Smallgirl226: ồ vậy à, vậy thì mình phải in ra để điền tay thôi. :(

Tarja
28-04-2015, 10:39
Cái form pdf có thể điền trực tiếp mà sao phải in ra điền tay cho khổ bạn ơi :)

Roni_pham
28-04-2015, 20:35
Chào Nghoanglong,
Trường hợp của mình là xin nghỉ phép nhưng vẫn làm việc như thường bạn àh, làm việc qua email hết. Chỉ là được Sếp kưng nên ưu ái cho tí àh, lính từ khi công ty mới thành lập mà.

sherry_vuong
30-04-2015, 19:20
Chào mọi người ạ. Hiện giờ em đang học ở Nhật (năm 4, visa hết hạn tháng 12/2015). Em định xin visa Schengen sang Châu Âu vào tháng 8 này, sẽ xin ở đại sứ quán Nauy ở Tokyo. Năm ngoái em exchange sang Nauy 1 năm và có bạn ở đấy, nên bạn em sẽ viết thư mời.Em có vài điều muốn hỏi ý kiến.

1/ Bên đại sứ quán đòi plan chi tiết hành trình + reservation hotel các loại nhưng ko thấy chi tiết bắt buộc mua vé tất cả các chặng nên em tính chỉ mua khứ hồi Nhật - Nauy thôi, mọi người thấy ổn ko !?Visa đi Nauy bây giờ theo bạn em bảo là visa Schengen luôn, nhưng để cho chắc em tính làm thêm plan đi Nauy - Ý (hay Pháp, Đức gì đấy) nữa. Vậy có cần mua luôn vé máy bay khứ hồi từ Nauy đi Ý ko ạ?

2/ Trong phần lý do thì mình nên viết là Visting friends hay Tourism sẽ dễ hơn ạ!?Em có bạn viết thư mời thì em nghĩ là để Visiting friends, nhưng nếu làm thêm phần plan đi Ý nữa thì là Tourism rồi nên em ko chắc lắm.

3/ Mọi người có trang web nào có thể đặt máy bay và hotel mà cancel full refund được không ạ. Chặng Nhật - Nauy em thấy Thai airway giá cũng được nên tính đặt luôn. Còn chặng Nauy - Ý em thấy vé đắt mà còn khó refund. Em chỉ biết booking.com và skyscanner thôi.

Cảm ơn mọi người ạ. Mong mọi người cho ý kiến. Đợt này em để dành cũng kha khá tiền rồi nên muốn đi lắm

linhmeou
01-05-2015, 11:52
Chào mọi người ạ. Hiện giờ em đang học ở Nhật (năm 4, visa hết hạn tháng 12/2015). Em định xin visa Schengen sang Châu Âu vào tháng 8 này, sẽ xin ở đại sứ quán Nauy ở Tokyo. Năm ngoái em exchange sang Nauy 1 năm và có bạn ở đấy, nên bạn em sẽ viết thư mời.Em có vài điều muốn hỏi ý kiến.

1/ Bên đại sứ quán đòi plan chi tiết hành trình + reservation hotel các loại nhưng ko thấy chi tiết bắt buộc mua vé tất cả các chặng nên em tính chỉ mua khứ hồi Nhật - Nauy thôi, mọi người thấy ổn ko !?Visa đi Nauy bây giờ theo bạn em bảo là visa Schengen luôn, nhưng để cho chắc em tính làm thêm plan đi Nauy - Ý (hay Pháp, Đức gì đấy) nữa. Vậy có cần mua luôn vé máy bay khứ hồi từ Nauy đi Ý ko ạ?

2/ Trong phần lý do thì mình nên viết là Visting friends hay Tourism sẽ dễ hơn ạ!?Em có bạn viết thư mời thì em nghĩ là để Visiting friends, nhưng nếu làm thêm phần plan đi Ý nữa thì là Tourism rồi nên em ko chắc lắm.

3/ Mọi người có trang web nào có thể đặt máy bay và hotel mà cancel full refund được không ạ. Chặng Nhật - Nauy em thấy Thai airway giá cũng được nên tính đặt luôn. Còn chặng Nauy - Ý em thấy vé đắt mà còn khó refund. Em chỉ biết booking.com và skyscanner thôi.

Cảm ơn mọi người ạ. Mong mọi người cho ý kiến. Đợt này em để dành cũng kha khá tiền rồi nên muốn đi lắm

1. Bạn chỉ cần đặt vé khứ hồi Nauy - Nhật, không cần mua trước, chỉ cần đặt rồi in tờ xác nhận ra là được. Nếu họ hỏi tới các vé chặng giữa trong hành trình thì nói các loại vé này khó hoãn, hủy được nên không mua trước khi có visa. ĐSQ họ thừa hiểu chuyện này mà, an tâm.

2. Đánh cả 2 nha.

3. bôking.com và skyscanner là ổn rồi. booking.com thì chú ý lựa khách sạn nào có Free cancellation là được.

megaubeo
01-05-2015, 14:20
Các bạn cho mình hỏi với:
Mục số 10 trong tờ khai xin cấp thị thực Schegen: Trường hợp người chưa thành niên: họ, tên, địa chỉ (nếu trùng với địa chỉ người xin cấp thị thực) và quốc tịch của người có quyền nuôi dưỡng/ người giám hộ===>
- Mình muốn làm visa cho ku con 4 tuổi đi cùng, thì có phải chỉ ghi tên con vào mục này không các bạn? hay là ghi thế nào ở mục 10 này?
- Làm visa cho con có phải khai riêng 1 tờ xin cấp thị thực hay không ạ?
- Bạn nào có tờ khai xin cấp thị thực mà có thể gõ nội dung được vào đấy mà ko phải viết tay thì inbox giúp mình với.
Mình cảm ơn cả nhà phượt nhé.

sherry_vuong
01-05-2015, 18:29
Cảm ơn ạ. Cho em hỏi thêm là cái thư mời bạn em nó có cần viết xong gửi về Nhật cho em, hay là viết xong scan lên rồi em đi in cũng được ạ !? Em có thằng bạn mới đi Anh xong, hồi làm visa bạn nó đánh thư mời trên máy xong nó đem ra tự ký (theo chữ ký của bạn nó) rồi đem nộp luôn.Thấy nó làm vậy mà 2 tuần sau có visa đi Anh luôn @.@ Thường thì mọi người sẽ viết thư mời như thế nào ạ ?

Tarja
02-05-2015, 06:54
Các bạn cho mình hỏi với:
Mục số 10 trong tờ khai xin cấp thị thực Schegen: Trường hợp người chưa thành niên: họ, tên, địa chỉ (nếu trùng với địa chỉ người xin cấp thị thực) và quốc tịch của người có quyền nuôi dưỡng/ người giám hộ===>
- Mình muốn làm visa cho ku con 4 tuổi đi cùng, thì có phải chỉ ghi tên con vào mục này không các bạn? hay là ghi thế nào ở mục 10 này?
- Làm visa cho con có phải khai riêng 1 tờ xin cấp thị thực hay không ạ?
- Bạn nào có tờ khai xin cấp thị thực mà có thể gõ nội dung được vào đấy mà ko phải viết tay thì inbox giúp mình với.
Mình cảm ơn cả nhà phượt nhé.
Mình chưa có kinh nghiệm xin cho trẻ con, nhưng theo hướng dẫn thì mình hiểu là mỗi ng phải làm đơn riêng. Bạn khai riêng một cái cho con bạn, đến mục 10 thì bạn điền thông tin của bạn với tư cách là ng giám hộ. Hai chữ ký cũng là chữ ký của bạn.

Mình thấy form khai visa download từ web của đsq toàn điền thẳng vào đc mà, sau khai xong thì in luôn ra, hoặc save lại rồi in sau, nhưng save xong thì mình thấy ko edit đc nữa nên trc khi save check lại cho chuẩn rồi hãy save.

Tarja
02-05-2015, 07:01
Cảm ơn ạ. Cho em hỏi thêm là cái thư mời bạn em nó có cần viết xong gửi về Nhật cho em, hay là viết xong scan lên rồi em đi in cũng được ạ !? Em có thằng bạn mới đi Anh xong, hồi làm visa bạn nó đánh thư mời trên máy xong nó đem ra tự ký (theo chữ ký của bạn nó) rồi đem nộp luôn.Thấy nó làm vậy mà 2 tuần sau có visa đi Anh luôn @.@ Thường thì mọi người sẽ viết thư mời như thế nào ạ ?

Bạn em làm như kia là giả mạo chữ ký cho nhanh thôi chứ về nguyên tắc phải là thư mời gốc do chính ng mời ký. Cho nên nếu cũng liều thì em cũng làm thế, còn ko thì bạn em phải tự kí và gửi cho em :D Chị cũng đang chờ thư mời 10 ngày rồi chưa thấy đâu. Lo sốt vó :(

Jasmine1985
02-05-2015, 07:55
Xin chào các bạn!
Mình muốn hỏi các bạn về thủ tục đăng ký lịch hẹn với đại sứ quán Ba Lan ạ.
Mình ở Tp HCM, em muốn xin visa đi Ba Lan từ ngày 6-10/7/2015. Mình đọc thông tin trên trang web của đại sứ quán thì họ yêu cầu làm tờ khai online và đặt lịch hẹn trước khi làm hồ sơ.
Vấn đề là khi mình vào đường Link LG tờ khai online do họ cung cấp thì chỉ thấy các bước hướng dẫn 1,2,3,4 nhưng không có form hiện ra để làm như họ nói. Mà mỗi ngày ra vào mình thấy lịch trống của họ để mình có thể đăng ký lại lùi ngày thêm.
Vậy mình xin hỏi là có cách nào để đặt lịch hen được không ạ? Mình đã thử ra vào trang web hàng chục lần và tham khảo trên Internet mòn mỏi rồi mà không tài nào tìm được cách. Bạn nào làm rồi cho mình kinh nghiệm với ah. Mình xin cảm ơn rất nhiều! Chúc các bạn vui khỏe và hạnh phúc!

htrang192
02-05-2015, 23:16
Chào cả nhà
Mình có 1 thắc mắc như sau, nhờ các bạn có kinh nghiệm giúp.
Khi làm visa, yêu cầu về vé máy bay khứ hồi là bắt buộc. Tuy nhiên nếu mua luôn vé mà chẳng may trượt visa thì mất luôn tiền vé. Mình thấy một số bạn trên này chỉ chuẩn bị cái booking chứ chưa thanh toán luôn. Có nên làm như vậy không hay phải mua vé luôn vậy mọi người. Vì mình nghĩ thông thường booking vé chỉ có giá trị trong một thời gian nhất định. Đến lúc DSQ kiểm tra hồ sơ của mình mà booking hết hạn thì visa out là hiển nhiên. Vậy thông thường mọi người xử lý vụ vé máy bay xin visa này thế nào, cho mình lời khuyên với.
Mình cảm ơn nhiều

Tarja
03-05-2015, 11:54
Chào cả nhà
Mình có 1 thắc mắc như sau, nhờ các bạn có kinh nghiệm giúp.
Khi làm visa, yêu cầu về vé máy bay khứ hồi là bắt buộc. Tuy nhiên nếu mua luôn vé mà chẳng may trượt visa thì mất luôn tiền vé. Mình thấy một số bạn trên này chỉ chuẩn bị cái booking chứ chưa thanh toán luôn. Có nên làm như vậy không hay phải mua vé luôn vậy mọi người. Vì mình nghĩ thông thường booking vé chỉ có giá trị trong một thời gian nhất định. Đến lúc DSQ kiểm tra hồ sơ của mình mà booking hết hạn thì visa out là hiển nhiên. Vậy thông thường mọi người xử lý vụ vé máy bay xin visa này thế nào, cho mình lời khuyên với.
Mình cảm ơn nhiều

Ko cần mua vé ngay làm gì đâu bạn, ngta cũng hiểu là biết có đc visa hay ko đâu mà đòi mình phải mua vé. Còn nếu muốn mua trc thì bạn vẫn có thể mua loại vé có thể hoàn.

Thực chất thì trình cái lịch bay ra là cho đsq họ có căn cứ tham khảo để cấp visa cho phù hợp lịch bay. Như mình thì lần nào cũng chỉ vào mấy trang online chọn lịch trình rồi in từ web ra thôi, còn ko có cả mã đặt chỗ nữa.

Còn nếu muốn cái mã booking vẫn còn, bạn cứ ra mấy đại lý vé máy bay hỏi đătj vé để xin visa, đc visa mới mua, họ sẽ giữ booking cho bạn đc 15 ngày, hầu hết các phòng vé đều có thể làm. Sau 15 ngày thì nó sẽ tự hủy nếu ko thanh toán.

JnL
03-05-2015, 19:48
Dear cả nhà

Tháng 9 em định đi UK với châu Âu. Về visa UK thì e cũng đã hiểu cách làm rồi, còn tí lăn tăn về châu Âu, em muốn hỏi cả nhà tí ạ. Nói chung e chuẩn bị apply visa UK trước, rồi apply schengen.

Lịch trình của e là:
1. Bay từ London - Eindhoven thăm bạn vài ngày (sau đó đi train lên Amsterdam)
2. Train/ Night bus từ Ams sang Berlin thăm bạn vài ngày
3. Train/ Bus từ Berlin sang Ý gặp xã em ở đó, ở khách sạn
4. Từ Ý thuê ô tô lái sang Áo 1,2 ngày, ở khách sạn xong quay lại Ý trả xe
5. Bay từ Ý về London

Ở đây coi như em đã có visa UK (cầu trời sẽ có) và vé khứ hồi Hà Nội - London.

Chồng em người Anh.

Em đã từng có visa UK và schengen 1 lần rồi (e apply ở ĐSQ Séc cách đây 2 năm, hồ sơ y.cầu đơn giản và dù sao hồi đó e cũng chỉ đi Séc từ LD, ko đi đâu khác)

Vậy e hỏi các bác:

1. Vì di chuyển giữa HL với Đức và Ý em định đi tàu với bus nên em chỉ cần trình booking vé máy bay LD -Eindhoven và Ý - LD thôi phải ko ạ? và viết cái itinerary ngày này đi đâu làm gì. Chứ book tàu với bus phải trả ngay thì phải. :(

2. Hồi em apply ở ĐSQ Séc thì chỉ cần cái email của người bạn (người Anh) bên Séc bảo là chúng m qua chơi đi, ở nhà bọn tao cũng được, địa chỉ abc xyz. Chứ ko cần phải thư tay chữ kí nọ kia. Lần này em đi Hà Lan với Đức 1 mình ko có xã đi cùng, chỉ gặp xã ở Ý, vậy em nhờ bạn (người Việt, đang học và làm việc bên Eindhoven) và bạn từ Đức (ng Việt + Pháp, đang làm việc bên đó) email mời mày sang chơi với tao, địa chỉ abc như kia... có được ko ạ? hik. Nếu ko được thì em lại book khách sạn trên booking.com vậy

3. Hồi apply ở ĐSQ Séc thì nó nói rõ trên website là nếu là thành viên gia đình của công dân EU thì miễn phí visa, và trong required documents ko có bảo hiểm du lịch. Trên site của ĐSQ HL thì theo em hiểu vẫn phải cần có bảo hiểm du lịch phải ko ạ?

Cả nhà bớt chút th gian chia sẻ kinh nghiệm giúp e nhé. Em cảm ơn ạ!

linkinp
04-05-2015, 09:19
UK mới update yêu cầu hồ sơ visa, họ bỏ hết các yêu cầu flight booking, hotel booking, travel insurance..., đúng ra nên vậy từ lâu rồi chứ vì ai cũng hiểu đấy chỉ là hình thức mà. Ko biết bao h thì các bạn Schengen cũng học tập theo nhỉ :D Ah mà nhân tiện làm ơn cho mình hỏi ké, nếu UK họ ko yêu cầu bảo hiểm du lịch như trên, thì chỉ có nghĩa là mình chưa phải mua khi apply visa thôi, chứ nếu được cấp vẫn phải mua đúng ko??

pumpeo
04-05-2015, 17:00
Mình có thắc mắc nho nhỏ xin hỏi:
Mình từng đi du học bên Pháp 2 năm, trong passport đó của mình của cả visa và titre de sejour trong mấy năm mình ở bên đó. Giờ muốn xin visa đi Pháp mọi người nói nếu đưa được passport cũ có visa EU thì xin sẽ chắc ăn nhưng mình bỏ cuốn passport đó đi lâu rồi, hỏi là lãnh sự ở đây có check được thông tin về mình đã từng đi học bên nước họ ko nhỉ ? Cảm ơn cả nhà ạ !

Gau Misa
05-05-2015, 20:24
Đúng rồi bạn, đi du lịch nước ngoài nên mua BH bạn nhé ! Số tiền ko nhiều nhưng có nhiều lợi ích và an toàn lắm bạn.

GenieLeo
06-05-2015, 11:34
Chào cả nhà,
Mình dự định giữa tháng 7 tới sẽ làm 1 chuyến du lịch sang Châu Âu trong khoảng 1 tháng và đi tầm 3->4 nước là France, Czech, Germany và có thể là Italy. Đây là lần đầu mình đi Châu Âu mà còn đi 1 mình nữa ( cousin của mình ở Czech và sẽ qua Paris chơi với mình ). Hiện tại mình đang lo giấy tờ xin visa nhưng còn 1 số khúc mắc mong mọi người giải đáp giúp mình:
1. Về kế hoạch chi tiết chuyến du lịch của mình: Cái này là mình tự viết ra kế hoạch phải k ạ? hay là chỉ cần giấy xác nhận đặt phòng khách sạn là được ???
2. Những giấy tờ apply đều phải dịch hết là tiếng Anh hoặc tiếng nước mà mình apply??
3. Mình có đọc ở đâu đó có gia đình là thành viên công dân EU được miễn visa có phải k ạ ?? nếu đúng thì k cần xin visa nữa hay sao??

Longhe
06-05-2015, 13:20
Trực hệ vợ chồng, cha mẹ ruột, con cái. tất cả chứng minh bang giấy tờ được dịch công chứng ở sở tư pháp hết nha --> cách khai tờ khai khác chút và xin visa dễ dàng hơn thôi. Đi định cư vợ chồng còn phải xin visa nữa là, bạn là cousin thì miễn là miễn thế nào hả bạn. Bạn tham khảo lại trang web lãnh sự định apply để rõ hơn nhé.

Chào cả nhà,
3. Mình có đọc ở đâu đó có gia đình là thành viên công dân EU được miễn visa có phải k ạ ?? nếu đúng thì k cần xin visa nữa hay sao??

HuyNguyen_HP
07-05-2015, 00:44
Chào cả nhà ! Mình dự định đi châu âu vào tháng 6 này
Sau khi xem gần hết cả 3 topic về châu âu mình quyết định sẽ xin visa schengen tại đsq Pháp. vì là lần đầu xin visa eu và vốn tiêng anh hạn chế( chỉ có thể nói bồi được đơn giản) nên mình vẫn nhờ qua dịch vụ để chuẩn bị hồ sơ cho chuẩn.
Mình xin visa du lịch cho 2 vợ chồng khoảng 20 ngày . Mình 30 tuổi vợ 26t đã có 1 bé 4 tuổi( con sẽ để ở nhà ).Hồ sơ chi tiết của mình gồm :
_ Hộ khẩu , đăng kí kết hôn , giấy khai sinh con.
_ Đăng kí oto , sổ đỏ nhà đều tên mình.
_ Sổ tiết kiệm : 2 sổ tên mình 200 + 150 , 1 sổ đứng tên vợ 150tr . đều đã gửi thời hạn trên 1 năm
_Visa card và xác nhận số dư tài khoản tùy yêu câu của bên dịch vu mình sẽ gửi tuơng ứng số tiền đó để xac nhận số dư
_ Mình mở shop quần áo nên công việc la DKKD hộ cá thể nộp kèm cả giấy nộp thuế bản gốc .
_ Hộ chiếu 2 vợ chồng mình đã đi các nước ĐNA , U.A.E , nhiều lần vào hàn quốc và đã đuơc miễn thị thực du lịch hàn.
Vì mình còn làm nhiều nghề tay trai nên đã gửi kèm vài hợp đồng mua bán oto nữa. Hnay nộp hồ sơ cho bên dịch vụ thì đuơc tư vấn là hồ sơ rất yếu . Thứ nhất là tuền gửi tiết kiệm quá ít , thứ hai la vợ chồng e con quá trẻ , thứ ba là e thuộc diên kinh doanh cá thể nên chứng minh công việc là yếu.
Mình đã đọc gần như hết tất cả các trang của 3 topic này và thấy phần nào yên tâm về hồ sơ của mình.lên hết lịch cho thang 6 để khám phá trời Âu cho thỏa lòng mong ước. mà hnay nghe tư vấn như vậy nản quá đi mất , cứ cố xin mà bị đánh trượt lại bị dấu đen trên PP thì chả biết bgio mới đi tiếp đuơc. Các bạn tloi giup mình ngay nhe hoặc bạn nào có nhiều kinh nghiem cho mình xin số fone để tư vấn trực tiếp cho mình thi tốt. cám ơn các bạn rất nhiều !!!
_

Tarja
07-05-2015, 08:59
Ai đi xin mà chả sợ trượt bạn ơi! Cứ lo như thế thì ko ai dám xin luôn :D Mình thấy hồ sơ của bạn ổn mà bạn cứ tự tin mà nộp thôi. Bạn nộp cho đsq nào thì cứ bám sát yêu cầu của đsq đó, vì dù sao mỗi đsq cũng có một số yêu cầu riêng biệt. Nghe tư vấn là tốt nhưng mà cần chắt lọc, ko là loạn đó ;)

Về vấn đề chứng minh tài chính, nếu bạn đã đọc topic thì sẽ thấy ko phải cứ chứng minh có nhiều tiền là đc đi đâu. Bạn có công việc đàng hoàng, cói nhà cửa, như thế là ok rồi.

linhmeou
07-05-2015, 11:08
_ Hộ chiếu 2 vợ chồng mình đã đi các nước ĐNA , U.A.E , nhiều lần vào hàn quốc và đã đuơc miễn thị thực du lịch hàn.
Vì mình còn làm nhiều nghề tay trai nên đã gửi kèm vài hợp đồng mua bán oto nữa. Hnay nộp hồ sơ cho bên dịch vụ thì đuơc tư vấn là hồ sơ rất yếu . Thứ nhất là tuền gửi tiết kiệm quá ít , thứ hai la vợ chồng e con quá trẻ , thứ ba là e thuộc diên kinh doanh cá thể nên chứng minh công việc là yếu.
ều !!!

Bên dịch vụ nói năng gì kì cục :Dam, không phải cứ có nhiều tiền bỏ vô tài khoản là hồ sơ mạnh, cá nhân em thấy passport hai anh chị có lịch sử du lịch rất ổn, con cái lại để ở nhà thì ai trốn làm gì :Dam. Cứ tự tin nộp hồ sơ đi anh chị ơi.

Cô độc
07-05-2015, 11:49
Chào cả nhà,
Mình dự định giữa tháng 7 tới sẽ làm 1 chuyến du lịch sang Châu Âu trong khoảng 1 tháng và đi tầm 3->4 nước là France, Czech, Germany và có thể là Italy. Đây là lần đầu mình đi Châu Âu mà còn đi 1 mình nữa ( cousin của mình ở Czech và sẽ qua Paris chơi với mình ). Hiện tại mình đang lo giấy tờ xin visa nhưng còn 1 số khúc mắc mong mọi người giải đáp giúp mình:
1. Về kế hoạch chi tiết chuyến du lịch của mình: Cái này là mình tự viết ra kế hoạch phải k ạ? hay là chỉ cần giấy xác nhận đặt phòng khách sạn là được ???
2. Những giấy tờ apply đều phải dịch hết là tiếng Anh hoặc tiếng nước mà mình apply??

Kế hoạch bạn tự viết nhé, kiểu như ngày nào đi chỗ nào, để thể hiện là bạn đi du lịch thật và bạn có chuẩn bị, càng chi tiết càng tốt nhé. Cái này và đặt phòng đều là bắt buộc nhé.
Giấy tờ bạn nộp dịch tiếng Anh được nhé, nghe có bạn bảo còn không cần công chứng nữa. Hồi mình làm chỉ có mỗi sổ hộ khẩu là mình dịch công chứng, còn lại toàn bằng tiếng Anh.

Cô độc
07-05-2015, 11:52
Mình đã đọc gần như hết tất cả các trang của 3 topic này và thấy phần nào yên tâm về hồ sơ của mình.lên hết lịch cho thang 6 để khám phá trời Âu cho thỏa lòng mong ước. mà hnay nghe tư vấn như vậy nản quá đi mất , cứ cố xin mà bị đánh trượt lại bị dấu đen trên PP thì chả biết bgio mới đi tiếp đuơc. Các bạn tloi giup mình ngay nhe hoặc bạn nào có nhiều kinh nghiem cho mình xin số fone để tư vấn trực tiếp cho mình thi tốt. cám ơn các bạn rất nhiều !!!
_

Anh ơi không phải sợ đâu, đừng nghe dịch vụ, anh cứ mạnh dạn chuẩn bị đầy đủ hồ sơ là được, hai vợ chồng đi nhiều thế kia, còn con cái ở nhà nữa, trốn lại làm gì :D
Mấy bạn gái trẻ tuổi độc thân không tiền không bạc còn đi được mà, chúc vợ chồng anh may mắn nhé!

GenieLeo
07-05-2015, 13:33
Trực hệ vợ chồng, cha mẹ ruột, con cái. tất cả chứng minh bang giấy tờ được dịch công chứng ở sở tư pháp hết nha --> cách khai tờ khai khác chút và xin visa dễ dàng hơn thôi. Đi định cư vợ chồng còn phải xin visa nữa là, bạn là cousin thì miễn là miễn thế nào hả bạn. Bạn tham khảo lại trang web lãnh sự định apply để rõ hơn nhé.

Kế hoạch bạn tự viết nhé, kiểu như ngày nào đi chỗ nào, để thể hiện là bạn đi du lịch thật và bạn có chuẩn bị, càng chi tiết càng tốt nhé. Cái này và đặt phòng đều là bắt buộc nhé.
Giấy tờ bạn nộp dịch tiếng Anh được nhé, nghe có bạn bảo còn không cần công chứng nữa. Hồi mình làm chỉ có mỗi sổ hộ khẩu là mình dịch công chứng, còn lại toàn bằng tiếng Anh.

Cảm ơn 2 bạn nhiều, cho mình hỏi thêm là tinh hình hiện tại của mình như thế này thì xin visa có khó k:
- Mình là nam 24t hiện đang là sinh viên, k đi làm gì hết, nghỉ hè muốn đi chơi. Mình có 1 sổ tk tầm 15k$ và mình cũng có thẻ thanh toán quốc tế. Gia đình mình gồm ông nội, 2 phụ huynh và 1 em trai. Lần đầu đi châu âu, visa trong trắng k tì vết. Có 2 bác ruột hiện đang ở VN mang quốc tịch Czech, cousin đang bên Prague và mang quốc tịch Czech luôn.
Hiện tại mối ràng buộc tại VN của mình là gia đình ở VN, ông già và hơi yếu, đang vướng bận việc học
Mong các bạn có thể tư vấn hộ mình đc k ạ ^^!

Tarja
07-05-2015, 16:29
Cảm ơn 2 bạn nhiều, cho mình hỏi thêm là tinh hình hiện tại của mình như thế này thì xin visa có khó k:
- Mình là nam 24t hiện đang là sinh viên, k đi làm gì hết, nghỉ hè muốn đi chơi. Mình có 1 sổ tk tầm 15k$ và mình cũng có thẻ thanh toán quốc tế. Gia đình mình gồm ông nội, 2 phụ huynh và 1 em trai. Lần đầu đi châu âu, visa trong trắng k tì vết. Có 2 bác ruột hiện đang ở VN mang quốc tịch Czech, cousin đang bên Prague và mang quốc tịch Czech luôn.
Hiện tại mối ràng buộc tại VN của mình là gia đình ở VN, ông già và hơi yếu, đang vướng bận việc học
Mong các bạn có thể tư vấn hộ mình đc k ạ ^^!
Bạn có một ràng buộc có vẻ là lợi thế: bạn đang là sinh viên, cần quay về tiếp tục học.
Ko thấy bạn nói bạn xin qua đsq nào, đsq Czech? Bạn cần chuẩn bị tinh thần là Czech khá chặt, và họ khá dè chừng tình huống họ hàng mời nhau để tìm cách bốc nhau qua rồi tìm cách ở lại.

GenieLeo
07-05-2015, 17:19
Bạn có một ràng buộc có vẻ là lợi thế: bạn đang là sinh viên, cần quay về tiếp tục học.
Ko thấy bạn nói bạn xin qua đsq nào, đsq Czech? Bạn cần chuẩn bị tinh thần là Czech khá chặt, và họ khá dè chừng tình huống họ hàng mời nhau để tìm cách bốc nhau qua rồi tìm cách ở lại.

Cảm ơn bạn, mình đã tìm hiểu bên Czech r. Quả thực là apply bên Czech khá khó vì họ chỉ giải quyết visa ngắn hạn vào duy nhất ngày thứ 3 hàng tuần nên mình định apply qua Pháp. Hiện tại thì mình đã có giấy xác nhận sinh viên r, giờ mình cũng đã in bản kế hoạch học kì vừa rồi trong đó có ghi rõ thời gian nghỉ hè từ trang chủ của trường đại học nhưng k có chữ kí xác nhận gì cả. Liệu mình có phải xin xác nhận của khoa k???

jennynguyen10885
08-05-2015, 11:43
Em chào cả nhà !
Em đang muốn xin visa Schengen , dự định đi của em là cuối tháng 7 . Em 30t , đã hy hôn và có 1 bé trai . Mẹ em thì đang định cư ở canada , e sống ở vn với con trai . E đứng tên sổ đất và nhà , và giấy ủy quyền của nhà cũ mẹ đứng tên , sổ tiết kiệm hơn 300 tr , giấy phép kinh doanh . Em xin cả nhà cho e ý kiến là hồ sơ em có khả quan ko ạ ? Em sẽ để con ở nhà .
Em có bạn trai ở hà lan nhưng mẹ anh ấy sẽ là người đứng ra mời em , như vậy có được ko ạ ? Hay mọi người nghĩ e nên xin tự túc thì khả quan hơn ạ . Giúp em với , em rất cảm ơn ạ !

Cô độc
08-05-2015, 15:20
Em có bạn trai ở hà lan nhưng mẹ anh ấy sẽ là người đứng ra mời em , như vậy có được ko ạ ? Hay mọi người nghĩ e nên xin tự túc thì khả quan hơn ạ . Giúp em với , em rất cảm ơn ạ !

Em thấy hồ sơ của chị như vậy là ổn, vì chị có tài sản và có việc làm, chị để con ở nhà càng dễ thuyết phục họ là chị sẽ quay về Việt Nam. Chị xin ở ĐSQ Hà Lan phải không ạ? Em nghĩ chị hoàn toàn có thể xin visa du lịch tự túc, đỡ phải chứng minh mối quan hệ người mời và bớt thủ tục cho người mời.

jennynguyen10885
08-05-2015, 17:18
Em thấy hồ sơ của chị như vậy là ổn, vì chị có tài sản và có việc làm, chị để con ở nhà càng dễ thuyết phục họ là chị sẽ quay về Việt Nam. Chị xin ở ĐSQ Hà Lan phải không ạ? Em nghĩ chị hoàn toàn có thể xin visa du lịch tự túc, đỡ phải chứng minh mối quan hệ người mời và bớt thủ tục cho người mời.

Cảm ơn em nhiều nha . Nếu c làm hồ sơ tự túc thì chị định nộp bên LSQ Pháp . Vì chị nghe nói ờ LSQ hà lan phải ra hà nội . Như vậy thì chị qua pháp chơi vài ngày rồi qua hà lan . Chị đang nhức đầu với cái travel plan :(( . Cảm ơn em nhiều nhé !

Tarja
09-05-2015, 00:03
Cảm ơn bạn, mình đã tìm hiểu bên Czech r. Quả thực là apply bên Czech khá khó vì họ chỉ giải quyết visa ngắn hạn vào duy nhất ngày thứ 3 hàng tuần nên mình định apply qua Pháp. Hiện tại thì mình đã có giấy xác nhận sinh viên r, giờ mình cũng đã in bản kế hoạch học kì vừa rồi trong đó có ghi rõ thời gian nghỉ hè từ trang chủ của trường đại học nhưng k có chữ kí xác nhận gì cả. Liệu mình có phải xin xác nhận của khoa k???
Cái này thì mình ko rõ bạn có cần xác nhận của khoa ko, nếu ko phức tạp thì bạn cứ đi xin một cái dấu cho chắc. Nếu xác định ko xin qua Tiệp thì bạn đừng nên show ra là có ng nhà ở nước này nước kia.

Tarja
09-05-2015, 00:07

Nếu bạn có bạn trai mà mẹ bạn trai mời, nếu ko có lý do rõ ràng, thì sẽ đặt ra một câu hỏi là tại sao bạn trai bạn ko mời? Có vấn đề j đó về tư cách hay về tài chính? => tốt nhất nếu bạn trai ko mời đc thì xin dạng tự túc.

jennynguyen10885
09-05-2015, 10:02
Nếu bạn có bạn trai mà mẹ bạn trai mời, nếu ko có lý do rõ ràng, thì sẽ đặt ra một câu hỏi là tại sao bạn trai bạn ko mời? Có vấn đề j đó về tư cách hay về tài chính? => tốt nhất nếu bạn trai ko mời đc thì xin dạng tự túc.
Ùm , mình đã quyết định sẽ xin tự túc . Bạn ơi cho mình hỏi cái travel plan cần phải ghi rõ ngày đó làm gì mấy giờ hả bạn ? Cảm ơn bạn nhiều !

Longhe
09-05-2015, 10:28
Chết chửa, HLan có lãnh sự ở TpHCM mà bạn, trên đường Lê Duẩn, góc xéo xéo với lãnh sự Mỹ á, ai bảo phải ra HN. Bạn đem cả bé theo đi, cho con trải nghiệm, Lãnh sự Hà Lan rất dễ thuơng nhé, xin visa cho cả mẹ cả con cũng bình thường như xin cho 1 mình bạn, thắc mắc gì inbox mình nhé.

Em chào cả nhà !
Em đang muốn xin visa Schengen , dự định đi của em là cuối tháng 7 . Em 30t , đã hy hôn và có 1 bé trai . Mẹ em thì đang định cư ở canada , e sống ở vn với con trai . E đứng tên sổ đất và nhà , và giấy ủy quyền của nhà cũ mẹ đứng tên , sổ tiết kiệm hơn 300 tr , giấy phép kinh doanh . Em xin cả nhà cho e ý kiến là hồ sơ em có khả quan ko ạ ? Em sẽ để con ở nhà .

jennynguyen10885
09-05-2015, 10:45
Chết chửa, HLan có lãnh sự ở TpHCM mà bạn, trên đường Lê Duẩn, góc xéo xéo với lãnh sự Mỹ á, ai bảo phải ra HN. Bạn đem cả bé theo đi, cho con trải nghiệm, Lãnh sự Hà Lan rất dễ thuơng nhé, xin visa cho cả mẹ cả con cũng bình thường như xin cho 1 mình bạn, thắc mắc gì inbox mình nhé.

Cảm ơn bạn nhiều nha . Tại mình đọc thì thấy ai cũng ra hn phỏng vấn í .

Longhe
09-05-2015, 10:55
Xem coi có đọc nhầm hok, hay bữa giờ có gì thay đổi mà mình kg biết. vì mình xin lần gần nhất ở lãnh sự HL tại TpHCM là tháng 2/2015, xin cho cả mẹ cả con bạn nhé. Hồ sơ nộp đó thôi, nhưng nơi cấp visa là lãnh sự/ đại sứ quán HLan tại Malaysia bạn nhé. Chắc ná ná như trường hợp của bạn, tuy nhiên lần đầu là bạn mình viết thư mời và bảo lãnh, lần sau mình thấy rắc rối quá nên xin tư túc. Lần nào cũng xin được cho cả bé dù mình chả có gì ràng buộc ở đây, kg nhà, kg xe. Có mỗi công việc là coi được được thôi hà. bạn chuẩn bị hồ sơ đi, có gì thằc mắc mà mình biết thì mình hướng dẫn cho

Cảm ơn bạn nhiều nha . Tại mình đọc thì thấy ai cũng ra hn phỏng vấn í .

jennynguyen10885
09-05-2015, 11:01
[QUOTE=Longhe;1275561]Xem coi có đọc nhầm hok, hay bữa giờ có gì thay đổi mà mình kg biết. vì mình xin lần gần nhất ở lãnh sự HL tại TpHCM là tháng 2/2015, xin cho cả mẹ cả con bạn nhé. Hồ sơ nộp đó thôi, nhưng nơi cấp visa là lãnh sự/ đại sứ quán HLan tại Malaysia bạn nhé. Chắc ná ná như trường hợp của bạn, tuy nhiên lần đầu là bạn mình viết thư mời và bảo lãnh, lần sau mình thấy rắc rối quá nên xin tư túc. Lần nào cũng xin được cho cả bé dù mình chả có gì ràng buộc ở đây, kg nhà, kg xe. Có mỗi công việc là coi được được thôi hà. bạn chuẩn bị hồ sơ đi, có gì thằc mắc mà mình biết thì mình hướng dẫn cho[/QUOTE

Như vậy thì tốt quá rùi , Cảm ơn bạn nhiều lắm !

ap0ll02009
10-05-2015, 02:06
Muốn đi châu âu 1 chuyến mà nghe mọi người nói 5000USD thì em không có nên đành đi tìm chính xác con số cần thiết - thà chết chứ ko chịu hy sinh
Số tiền tối thiểu mà bạn đi du lịch tại từng nước trong hình vẽ bên dưới lấy theo tài liệu từ trên wiki mới nhất
Xin các bạn bổ sung thêm tiền chi phí đi lại giữa các nước cũng như phần chi phí khác ( tất nhiên ko kèm tiền vé khứ hồi từ VN qua châu âu nhé )để tính toán chính xác nhất số tiền bạn cần phải chuẩn bị trước khi xin VISA
Tk u all

https://i1083.photobucket.com/albums/j398/ap0ll02009/Reference%20amount%202_zpsmo2htapa.png (http://s1083.photobucket.com/user/ap0ll02009/media/Reference%20amount%202_zpsmo2htapa.png.html)
https://i1083.photobucket.com/albums/j398/ap0ll02009/Reference%20amount%201_zpsczfolzwi.png (http://s1083.photobucket.com/user/ap0ll02009/media/Reference%20amount%201_zpsczfolzwi.png.html)
https://i1083.photobucket.com/albums/j398/ap0ll02009/Reference%20amount%203_zpsvoyeok4h.png (http://s1083.photobucket.com/user/ap0ll02009/media/Reference%20amount%203_zpsvoyeok4h.png.html)

jennynguyen10885
11-05-2015, 13:58
Cả nhà ơi , ai có mẩu dịch thuật Giấy Phép Kinh Doanh ko ạ ? Ai có giúp e với. Cảm ơn nhiều ạ !

motconvit
12-05-2015, 03:00
:d :d:d:d:d:d:d:d

lecamtu1983
13-05-2015, 09:24
Cứ ung dung hoàn thiện hồ sơ, rồi mới gọi dt lên dsq đặt lịch hẹn. Em vừa gọi lên Đại Sứ quán Pháp, giờ hẹn tới tận ngày 24.6 mới nộp hồ sơ dc ah hik. Ai cần đi sớm thì gọi điện luôn đi ah...

alceste
13-05-2015, 10:10
em vừa nộp visa Tây Ban Nha tại văn phòng VFS Global ở HCM. Hiện giờ em là sinh viên được nghỉ hè nên muốn tranh thủ hè đi chơi một chút. Em là nữ, không có ràng buộc gì với VN ngoài việc học. Trong giấy tờ của em cũng chỉ có mỗi một lá thư của trường nói em là SV tại đó. Ngoài ra em có

1. 1 hộ chiếu cũ hết hạn cách đây 5 năm có visa Mỹ, UK, HQ, với 1 hộ chiếu ngoại giao từ hồi bé: anh làm thủ tục bảo k cần mấy cái này nhưng mà trên website e thấy họ vẫn bảo nên nộp old passports nên em nộp hết.
2. Bảo hiểm du lịch mức 80k euro
3. Máy bay khứ hồi VN-TBN, vé máy bay TBN-Amsterdam-Paris-TBN và booking khách sạn cho mỗi thành phố
4. Vé tham dự Sensation White party ở Amsterdam (đã mua hết 500euro)
5. Lịch trình chuyến đi
6. Sổ tiết kiệm 10k usd mở từ cách đây 2 năm
7. Sao kê thẻ tín dụng hạn mức 100tr với tài khoản ngân hàng

Trong hộ chiếu em còn 1 visa du lịch Mỹ đến tháng 12 mới hết hạn, visa hàn quốc năm 2012, 4 visa Hongkong trong 2 năm trở lại đây, 1 stamp vào Úc (e-visa), 1 stamp vào Đài Loan dạng miễn visa, một stamp vào Nhật dạng transit dưới 72 tiếng. Ngoài ra thỉnh thoảng cuối tuần e hay đi mấy nước khu vực đông nam á nên stamp nhiều quá gần hết trang rồi ạ.

Em đang lo vì ko có gì để chứng minh ràng buộc với VN cả, em lại nộp visa một mình vì các bạn em đi cùng nộp ở SQ Hà Lan, em ở Hà Nội vì lừoi chưa làm KT3 nên chỉ có TBN chấp nhận hồ sơ của em. Không biết là hồ sơ như vậy có dễ trượt không ạ? Họ có nhìn vào việc mình đi du lịch rất nhiều ko hay họ ko quan tâm ạ?

Em cám ơn các anh chị! Mong các anh chị phản hồi giúp em với!

Em ơi, mấy cái sổ tiết kiệm với vé mb của em thế là ok lắm rồi, còn hơn cả chứng minh ý.
Hồ sơ của em khủng thế chắc không sao đâu.
Mà sao TBN lại xin qua VSF à, tớ tưởng qua lãnh sự quán chứ?

jennynguyen10885
13-05-2015, 11:57
Cứ ung dung hoàn thiện hồ sơ, rồi mới gọi dt lên dsq đặt lịch hẹn. Em vừa gọi lên Đại Sứ quán Pháp, giờ hẹn tới tận ngày 24.6 mới nộp hồ sơ dc ah hik. Ai cần đi sớm thì gọi điện luôn đi ah...
Mình cũng mới điện và được hẹn 29/6 . Hồ sơ cũng làm xong hết rồi . Lịch du lịch bạn từ ngày nào vậy ?

lecamtu1983
13-05-2015, 13:51
Mình cũng mới điện và được hẹn 29/6 . Hồ sơ cũng làm xong hết rồi . Lịch du lịch bạn từ ngày nào vậy ?
Bạn cũng nộp dsq Pháp ah? M định đi du lịch từ ngày 8.7 đến 29.7.

GenieLeo
13-05-2015, 15:29

Mình cũng đi Pháp từ 12/7-28/7 thì bây giờ có nên gọi đặt lịch hẹn cho sớm luôn k nhỉ :D

jennynguyen10885
13-05-2015, 20:00
Ùm mình cũng nộp ở ĐSQ Pháp . Mình từ 17/ 7 đến 13/8 . Hy vọng tất cả thành công nhé !

Mình cũng đi Pháp từ 12/7-28/7 thì bây giờ có nên gọi đặt lịch hẹn cho sớm luôn k nhỉ :D
Bạn nên gọi đặt từ bây giờ đi , vì dsq đang full time hết đó .

hanhhoang_hn
13-05-2015, 20:19
có bạn nào có kinh nghiệm xin visa thăm thân bỉ giúp mình với
các bạn có thể cho mình xin kinh nghiệm được ko,người nhà mình sẽ lo toàn bộ chuyến đi

snsdyoona
14-05-2015, 01:44
Chào các bạn
Bạn nào cho mình hỏi, giờ mình muốn xin visa đi Pháp nhưng hiện còn lấn cấn mấy cái sau, mình là freelancer photographer nên ko có mấy cái như hợp đồng lao động ( chỉ có hợp đồng dịch vụ thôi ạ), bảng lương, giấy xin nghĩ phép từ công ty etc... Hiện tại mình chỉ có sổ tiết kiệm tầm 4k$, thẻ credit card, giấy tờ nhà đều do mẹ mình đứng tên, mình cũng đang độc thân nữa, vậy mình muốn hỏi trường hợp này có chút khả năng nào xin đc visa schengen ko nhỉ? :(

jennynguyen10885
14-05-2015, 08:50
Chào các bạn
Bạn nào cho mình hỏi, giờ mình muốn xin visa đi Pháp nhưng hiện còn lấn cấn mấy cái sau, mình là freelancer photographer nên ko có mấy cái như hợp đồng lao động ( chỉ có hợp đồng dịch vụ thôi ạ), bảng lương, giấy xin nghĩ phép từ công ty etc... Hiện tại mình chỉ có sổ tiết kiệm tầm 4k$, thẻ credit card, giấy tờ nhà đều do mẹ mình đứng tên, mình cũng đang độc thân nữa, vậy mình muốn hỏi trường hợp này có chút khả năng nào xin đc visa schengen ko nhỉ? :(
Bạn cứ xin visa đi không phải lo gì cả . Có nhiều trường hợp cũng ko chứng minh được gì vẫn có visa thôi . Xin visa cũng hên xui lắm bạn à . Nhiều lúc có đầy đủ cũng có thể rớt , và nhiều lúc ko có gì lại đậu đó thôi . Và bạn định đi khi nào ? Nếu bạn đi hè này thì nên gọi điện hẹn trước đi nhé .

mientayhoangda
14-05-2015, 09:56
Chào cả nhà,
Ngày 23/5 này mình bay từ US về Sài Gòn có transit hơn 16h tại sân bay Heathrow London.
Cả nhà cho hỏi mình có thể xin "Visitor in Transit Visa" để nhập cảnh vào London để tham quan hay ko?
Mình hộ chiếu Việt Nam, có Visa Mỹ.

Cám ơn cả nhà

Chi tiết lịch bay của mình như bên dưới:
QR 3814
757-200 Philadelphia (PHL)
Sat, 23 May 2015 09:45
Terminal A London Heathrow (LHR)
Sat, 23 May 2015 22:10
Economy (N) US Airways

Time between sectors : 16 hrs 55 mins
QR 4
A380-800 London Heathrow (LHR)
Sun, 24 May 2015 15:05
Terminal 4 Doha (DOH)
Sun, 24 May 2015 23:45
Economy (N) Qatar Airways
Time between sectors : 01 hrs 55 mins
QR 970
A330-200 Doha (DOH)
Mon, 25 May 2015 01:40
Ho Chi Minh City (SGN)
Mon, 25 May 2015 12:50

snsdyoona
14-05-2015, 11:39
Bạn cứ xin visa đi không phải lo gì cả . Có nhiều trường hợp cũng ko chứng minh được gì vẫn có visa thôi . Xin visa cũng hên xui lắm bạn à . Nhiều lúc có đầy đủ cũng có thể rớt , và nhiều lúc ko có gì lại đậu đó thôi . Và bạn định đi khi nào ? Nếu bạn đi hè này thì nên gọi điện hẹn trước đi nhé .

mình định tháng 9 sẽ đi và xin visa tầm dưới 7 ngày vì mình đi chụp cho khách, vì đây là lần đầu tiên mình xin visa đi châu âu nên hơi mông lung, lội 300 pages cũng thấy nhiều người có đủ yêu cầu vẫn rớt visa, bạn cho mình hỏi tầm tháng 9 đi thì bao giờ đặt lịch hẹn trước là đc nhỉ?
Mình có nên khai với họ là hiện đang làm freelancer nên ko có mấy cái trên ko ?
Cám ơn bạn nhiều :D

jennynguyen10885
14-05-2015, 11:53
mình định tháng 9 sẽ đi và xin visa tầm dưới 7 ngày vì mình đi chụp cho khách, vì đây là lần đầu tiên mình xin visa đi châu âu nên hơi mông lung, lội 300 pages cũng thấy nhiều người có đủ yêu cầu vẫn rớt visa, bạn cho mình hỏi tầm tháng 9 đi thì bao giờ đặt lịch hẹn trước là đc nhỉ?
Mình có nên khai với họ là hiện đang làm freelancer nên ko có mấy cái trên ko ?
Cám ơn bạn nhiều :D
Nếu tháng 9 bạn đi thì tầm cuối tháng 7 hoặc đầu tháng 8 bạn gọi được rồi . Ở Đà Nẵng thì bạn có thể nộp ở HCM nhé . Còn bạn có nên khai là freelancer ko thì mình cũng ko dám chắc nên ko dám trả lời bạn . Bạn hỏi thêm các anh chị kinh nghiệm nhiều hơn ở đây nhé . Như bạn nói thì bạn đi du lịch kết hợp với công việc thì bạn cần nộp hợp đồng dịch vụ .

jennynguyen10885
14-05-2015, 11:55
Chào cả nhà,
Ngày 23/5 này mình bay từ US về Sài Gòn có transit hơn 16h tại sân bay Heathrow London.
Cả nhà cho hỏi mình có thể xin "Visitor in Transit Visa" để nhập cảnh vào London để tham quan hay ko?
Mình hộ chiếu Việt Nam, có Visa Mỹ.

Cám ơn cả nhà

Chi tiết lịch bay của mình như bên dưới:
QR 3814
757-200 Philadelphia (PHL)
Sat, 23 May 2015 09:45
Terminal A London Heathrow (LHR)
Sat, 23 May 2015 22:10
Economy (N) US Airways

Time between sectors : 16 hrs 55 mins
QR 4
A380-800 London Heathrow (LHR)
Sun, 24 May 2015 15:05
Terminal 4 Doha (DOH)
Sun, 24 May 2015 23:45
Economy (N) Qatar Airways
Time between sectors : 01 hrs 55 mins
QR 970
A330-200 Doha (DOH)
Mon, 25 May 2015 01:40
Ho Chi Minh City (SGN)
Mon, 25 May 2015 12:50
ở Anh thì hình như cần có visa riêng đó bạn ơi .

GenieLeo
14-05-2015, 14:25
Ùm mình cũng nộp ở ĐSQ Pháp . Mình từ 17/ 7 đến 13/8 . Hy vọng tất cả thành công nhé !

Bạn nên gọi đặt từ bây giờ đi , vì dsq đang full time hết đó .

Mình mới gọi điện lên DSQ xin lịch, k ngờ cước gọi tới 15k/p. Hồi sáng k để ý tk đt nên đang gọi hết giữa chừng :(
Mới gọi lại hồi nãy thì đc hẹn là 19/6 :D
Chúc mng thành công :D

jennynguyen10885
14-05-2015, 16:00
Mình mới gọi điện lên DSQ xin lịch, k ngờ cước gọi tới 15k/p. Hồi sáng k để ý tk đt nên đang gọi hết giữa chừng :(
Mới gọi lại hồi nãy thì đc hẹn là 19/6 :D
Chúc mng thành công :D
Bạn hên zạ ... Mình đến tận 29 /6 hix . Chúc mọi người cùng thành công nhé !

Cô độc
14-05-2015, 16:31
Mọi người cho em hỏi về visa UK ạ. Em viết xong application trên trang Visa4UK rồi, bây giờ nếu bấm vào submit thì sẽ đặt lịch hẹn được và chờ tới ngày đó nộp hồ sơ giấy đúng không ạ? Em dự định khoảng cuối tháng 8 sẽ đi. Ngoài ra em có vài thắc mắc nhỏ về hồ sơ điện tử:

1. Trong hồ sơ điện tử của em, có phần tính chi phí chuyến đi, nếu như em điền khoảng ước chừng (ví dụ accommodation là 403 bảng em làm tròn thành 450 bảng) thì có ổn không ạ?

2. Trong phần "bạn sẽ làm gì ở Anh", em chỉ ghi là em ở London bao lâu, ở Scotland bao lâu, etc, xem thêm lịch trình chi tiết đính kèm. Như vậy tới ngày nộp hồ sơ giấy em in ra và bổ sung lịch trình chi tiết thì có được chấp nhận không ạ? Em thấy trong hướng dẫn https://www.gov.uk/government/uploads/system/uploads/attachment_data/file/423699/2015_04_20_Visitor_Supporting_Documents_Guide_-_Final__2__-_CLEAN.pdf ghi là không nên nộp kèm booking khách sạn, chuyến bay, bảo hiểm du lịch.

3. Em muốn xin visa multiple trong 6 tháng, nhưng không thấy trong hồ sơ điện tử và trong đơn giấy có mục nào để chọn, như vậy có nghĩa là multiple hay single là do bên cấp quyết định không ạ?

Em cám ơn các anh chị.

GenieLeo
14-05-2015, 23:48
Mình mới tìm thấy 1 thông tin là hãng Cathay Pacific cho book vé và thanh toán sau tại quầy vé có vẻ khả quan trong việc tự book vé mà k cần nhờ tới phòng vé. K biết có ai có kinh nghiệm trong vấn đề này k thì cho mình xin tí kinh nghiệm với :P
K biết cancel có mất phí k nhỉ :Dam

nguyenyensao
15-05-2015, 10:30
Bạn cứ ngồi ở nhà, vào website VNA mà book thoải mái, chọn hình thức thanh toán là trả sau.
Bạn sẽ nhận được mail của VNA, rồi in ra mang đi nộp. Còn thực tế bạn không thanh toán thì sau 24h, vé sẽ tự động bị hủy, không mất đồng nào hết, cũng không cần nhờ đến đại lý.

GenieLeo
15-05-2015, 11:13
Bạn cứ ngồi ở nhà, vào website VNA mà book thoải mái, chọn hình thức thanh toán là trả sau.
Bạn sẽ nhận được mail của VNA, rồi in ra mang đi nộp. Còn thực tế bạn không thanh toán thì sau 24h, vé sẽ tự động bị hủy, không mất đồng nào hết, cũng không cần nhờ đến đại lý.

đc hả bạn (c)
vậy mà mình k biết :( nếu đc vậy thì đỡ quá r (c)(c)
Mà cái booking confirmation của VNA là tiếng Việt thì nộp cho DSQ có đc k :D

jennynguyen10885
15-05-2015, 11:54
đc hả bạn (c)
vậy mà mình k biết :( nếu đc vậy thì đỡ quá r (c)(c)
Mà cái booking confirmation của VNA là tiếng Việt thì nộp cho DSQ có đc k :D
Bạn chuyển qua tiếng anh được mà

GenieLeo
15-05-2015, 13:18
Bạn chuyển qua tiếng anh được mà
cảm ơn bạn, mình đã thấy (c)

motconvit
15-05-2015, 18:24
Em ơi, mấy cái sổ tiết kiệm với vé mb của em thế là ok lắm rồi, còn hơn cả chứng minh ý.
Hồ sơ của em khủng thế chắc không sao đâu.
Mà sao TBN lại xin qua VSF à, tớ tưởng qua lãnh sự quán chứ?

vầng ở HCM là nộp qua VSF ạ. em lo vì lúc nộp hồ sơ anh làm thủ tục hỏi sao em chẳng có chứng minh ràng buộc gì với VN thế? Em lại là nữ sinh viên năm cuối chưa có việc làm gì nữa. em mới nộp đc 1 tuần mà hôm nay đã nhận được email thông báo có kết quả rồi. Cho em hỏi là như thế có phải là tạch rồi ko ạ? :| em lo quá ạ T_T

motconvit
15-05-2015, 20:14
các anh chị ơi em vừa nộp visa TBN ở VSF mới thứ sáu tuần trước thôi mà chiều nay, đúng 1 tuần, họ đã gọi điện thông báo lên lấy kết quả rồi thì có phải là bị từ chối rồi ko ạ? đến thứ hai em mới lên lấy được trời ơi lo quá ạ! :((

GenieLeo
15-05-2015, 20:16
các anh chị ơi em vừa nộp visa TBN ở VSF mới thứ sáu tuần trước thôi mà chiều nay, đúng 1 tuần, họ đã gọi điện thông báo lên lấy kết quả rồi thì có phải là bị từ chối rồi ko ạ? đến thứ hai em mới lên lấy được trời ơi lo quá ạ! :((

mình nghĩ như thế là passed r chứ :D

motconvit
15-05-2015, 22:52
mình nghĩ như thế là passed r chứ :D

em lại nghe nói là phải chờ đúng 2 tuần mới có kết quả còn có kết quả sớm hơn là bị từ chối k biết có đúng ko ạ?

Tarja
16-05-2015, 05:57
Đằng nào thì cũng chốt hạ rồi, lên lấy ko phải là biết sao :D
Mình lần đầu đj xin cũng sau đúng 1 tuần đc báo có visa này.
Mình lại thấy đc báo sớm thì thường là được ;) Thứ 3 tới mình đi nộp, hi vọng cũng pass như lần trc!!!

sherry_vuong
16-05-2015, 17:24
Mọi người nếu trong đống hồ sơ làm visa nó yêu cầu là

Visiting friend/families:
-Signed letter from friends/families
-Proof of relation to inviting person in Norway
-Copy of passport and, if not Norwegian, residence permit of the person inviting
-Other

Tourism
-Detailed travel plan – Including travel dates, means of transport, countries and cities to be visited, planned lodging
-Other

Cái này mà bạn mình mời thì chứng mình làm sao ạ !?
"Proof of relation to inviting person in Norway" => em chỉ có đống hình và giấy tờ học chung trường hồi em đi exchange bên Nauy (gặp bạn em bên đó). Vậy thì nên làm sao ạ. Nó bảo là phải nộp đủ giấy tờ của 1 category. Em cảm ơn trước ạ

venturi
17-05-2015, 09:00
Em viết xong application trên trang Visa4UK rồi, bây giờ nếu bấm vào submit thì sẽ đặt lịch hẹn được và chờ tới ngày đó nộp hồ sơ giấy đúng không ạ? --> Lúc trước hồ sơ mình làm trực tiếp trên trang https://www.gov.uk/check-uk-visa, mình đoán chắc như nhau cả,tháng 8 đi bây giờ nộp là ok rồi, mùa này cao điểm nên nộp sớm cho chắc ăn. Bạn xem thêm ở trang này có hướng dẫn điền vào form, khá cụ thể https://www.gov.uk/government/uploads/system/uploads/attachment_data/file/424265/VAF1-GUIDANCE-NOTES.pdf
Nộp xong đặt lịch hẹn online, hệ thống sẽ gửi email xác nhận lịch hẹn ngày giờ, bạn in lịch hẹn ra để trình cho bảo vệ khi vào cổng DSQ

1. Trong hồ sơ điện tử của em, có phần tính chi phí chuyến đi, nếu như em điền khoảng ước chừng (ví dụ accommodation là 403 bảng em làm tròn thành 450 bảng) thì có ổn không ạ? --> Ngày xưa mình điền chính xác con số luôn, và kèm theo thư giải trình chi phí đi chơi (đi lại, ăn uống, ăn ở, phí vào cổng tham quan các nơi, etc. Mình nghĩ cái này tùy bạn, ko có quy định nào cụ thể cả, cảm thấy hợp lý là được

2. Như vậy tới ngày nộp hồ sơ giấy em in ra và bổ sung lịch trình chi tiết thì có được chấp nhận không ạ? --> như vậy quá tốt, bạn cứ nộp kèm
không nên nộp kèm booking khách sạn, chuyến bay, bảo hiểm du lịch --> năm trước mình nộp bắt buộc pải có booking (theo hướng dẫn) mình cũng nge nói mới thay đổi chính sách, ko cần booking linh tinh j nữa, vừa đọc file bạn gửi cho thấy thông tin thay đổi là chính xác. Để chắc ăn lúc đến DSQ nộp hồ sơ nhớ hỏi lại :)

3. Em muốn xin visa multiple trong 6 tháng, nhưng không thấy trong hồ sơ điện tử và trong đơn giấy có mục nào để chọn, như vậy có nghĩa là multiple hay single là do bên cấp quyết định không ạ? --> Lúc trước mình được chọn single hay multi, nếu ko dc chọn có lẽ form đã thay đổi. Nếu vậy bạn nên trình bày trong thư là giải trình vì sao bạn muốn multi, lý do hợp lý người ta sẽ ok thôi.

Chúc bạn thành công, có gì update tình hình cho mình với, vì mình cũng mon men hóng vụ visa này, biết đâu năm nay lại đi hihi

pumpeo
17-05-2015, 11:20
Mình nộp hồ sơ xin visa ở LSQ Pháp hôm 8.5, họ còn viết tay lên tờ giấy nộp tiền của mình ngày giờ cụ thể đến lấy kết quả ( đúng 1 tuần sau ). Đúng ngayg giờ đến lấy có visa như mình mong muốn 30 ngày. Đến lấy kết quả mình thấy nhiều người còn phải đến trình diện sau khi đi về, còn mình thì ko thấy bảo phải làm thế.

jennynguyen10885
17-05-2015, 14:33
Mình nộp hồ sơ xin visa ở LSQ Pháp hôm 8.5, họ còn viết tay lên tờ giấy nộp tiền của mình ngày giờ cụ thể đến lấy kết quả ( đúng 1 tuần sau ). Đúng ngayg giờ đến lấy có visa như mình mong muốn 30 ngày. Đến lấy kết quả mình thấy nhiều người còn phải đến trình diện sau khi đi về, còn mình thì ko thấy bảo phải làm thế.
Bạn có thể chia sẻ tí kinh nghiệm và hồ sơ của bạn đã nộp ko ?
Còn trình diện thì có ng bị hỏi còn có ng thì ko . Nếu họ ko hỏi bạn thì bạn khỏi cần trình diện . Chúc mừng bạn nhé . Hy vọng mình cũng sẽ pass visa .

lynndang
17-05-2015, 20:08
Minh cũng vừa nộp visa TBN thứ 6 tuần trước cũng được thông báo thứ 2 lên lấy kết quả bạn oi nên không biết thế nào.:(

beoi
18-05-2015, 15:42

Bạn có thể vui lòng cho mình hỏi vài điều thế này:
1. Nếu bên Lãnh sự quán Pháp xét hồ sơ visa khi booking máy bay đã bị tự động hủy rồi thì có vấn đề gì không? Vì mình thấy Vietnamairlines booking chỉ giữ được trong khoảng 1 ngày thôi.
2. Nếu đậu visa, mình có cần mua vé máy bay đúng như booking đã nộp theo hồ sơ cho LSQ không?
3. Cái này hơi ngoài lề 1 tí, mình đi theo diện thăm thân nhân, có thư mời từ Pháp gửi về, như vậy có cần viết lịch trình cụ thể cho chuyến đi không nhỉ, vì mình nghe nói không cần thiết.

cokim1234567
18-05-2015, 16:02
"PHÂN PHỐI SỈ, LẺ CÁC SẢN PHẨM VÀ DỤNG CỤ LÀM ĐẸP- CAM KẾT GIÁ TỐT NHẤT CHO ĐỐI TÁC VÀ KHÁCH HÀNG"

Hotline: Ms Phụng - 0906307055

Hoàng Hoa Thám, Tân Bình, HCM

website: www.muatienloi.com (http://www.muatienloi.com/)

http://khoedepvn.com/Uploads/ckfinder/userfiles/Images/SanPham/2015/4/156-Kim-Lan-DNS-87789.jpg http://khoedepvn.com/Uploads/ckfinder/userfiles/Images/SanPham/2015/4/156-Kim-DNS-15187.jpg

Giá thị trường: 699.000 VND

GIÁ khuyến mãi: 490.000 VNĐ

Kim lăn điều trị DNS Classic

DNS 8 -Line Roller là Kim lăn nguyên bản Derma Needling System giới thiệu bởi Biogenesis London . Con lăn đơn giản này là một trong những công cụ thường được sử dụng nhất để thực hiện điều trị lăn vi kim . Titan tinh chế và hợp kim làm cho đầu kim nhỏ hơn, mỏng hơn và độ sắc bén cao, cho phép đâm thủng chính xác hơn và tinh tế giúp nâng cao kết quả của việc điều trị các vấn đề về da, đặc biệt là sẹo rỗ, sẹo lõm do mụn để lại.

Mã SP:DNS-C02

Giao hàng:Tận nơi

Kích thước sản phẩm: 0.2mm 0.5mm 0.75mm 1.0mm 1.5mm 2.0mm 2.5mm

Bảo hành:1 đổi 1 nếu có bất kì lỗi nào từ nhà SX

Kim lăn DNS Classic 8-Line Rollers

DNS biogenesis London

Các nhà khoa học da của chúng tôi tự hào giới thiệu các biện pháp khắc phục tình trạng lão hóa, giải pháp cho trẻ hóa da và phương pháp điều trị sẹo - The Derma Needling System (DNS) . DNS là hệ quả của việc nghiên cứu, phát triển rộng rãi và tiến bộ khoa học . Cơ sở khách hàng toàn cầu của chúng tôi đã chứng minh Biogenesis là một trong những con lăn Derma Roller phổ biến nhất với doanh số bán hàng ít nhất là 1 con lăn mỗi phút trên toàn thế giới .

Với phương pháp trước đây việc cung cấp các dưỡng chất chỉ hấp thụ đến lớp trên của biểu bì chúng ta. Hiệu quả của việc hấp thụ này thường rất thấp và hầu như không có tác dụng gì đến da bởi chúng chỉ hấp thụ vỏn vẹn 0.3%. Kết quả là các sản phẩm dưỡng da đắt tiền, huyết thanh trở nên lãng phí. Với sự hạn chế đó, để tối đa hóa quá trình hấp thụ, các nhà khoa học về da liễu thẩm mỹ đã phát triển kỹ thuật Derma Needling Therapy (Lăn kim trị liệu da) nhằm tăng hiệu quả hấp thụ dưỡng chất, xâm nhập sâu vào trong da bằng các tạo ra những lỗ thủng rất nhỏ trên bề mặt da. Việc tạo kênh dẫn sản phẩm dưỡng chất tái tạo, dinh dưỡng cần thiết của da được hấp thu trực tiếp lên đến trên 76%. Đó thật sự là một phương pháp tuyệt vời. Ngoài việc giúp cho các dưỡng chất tăng cường hấp thu, trong quá trình trị liệu lăn kim cũng kích thích quá trị tự phục hồi và tái tạo vùng da bị hư tổn bằng cách sản sinh hàm lượng cao Collagen để xây dựng các liên kết da săn chắc, khỏe hơn và tươi sáng hơn.

Đơn giản và thiết kế thanh lịch cổ điển DNS 8 -Line Roller là Kim lăn nguyên bản Derma Needling System giới thiệu bởi Biogenesis London . Con lăn đơn giản này là một trong những dụng cụ thường được sử dụng nhất để thực hiện điều trị lăn vi kim . Titan tinh chế và hợp kim làm cho đầu kim nhỏ hơn, mỏng hơn và độ sắc bén cao, cho phép đâm thủng chính xác hơn và tinh tế giúp nâng cao kết quả của việc điều trị các vấn đề về da, đặc biệt là sẹo rỗ, sẹo lõm do mụn để lại.

Kim lăn DNS classic 8 –Line Roller được thiết kế với 200 kim riêng biệt, là sản phẩm cơ bản và cần thiết trong quá trình điều trị da bằng phương pháp lăn vi kim. Xử lý thiết kế tiện dụng của nó cũng tối ưu hóa áp lực áp dụng , nâng cao kết quả tổng thể.

Sản phẩm dành cho ai?

Dưỡng da, kích thích, tăng hiệu quả khi dùng chung với các loại mỹ phẩm.

Se nhỏ lỗ chân lông.

Thích hợp điều trị sẹo rỗ, sẹo lõm do mụn để lại.

Hỗ trợ điều trị sẹo bỏng, sẹo thủy đậu và tai nạn.

Điều trị da bị nếp nhăn, chảy sệ, lão hóa.

Hỗ trợ điều trị da sạm, nám.

Rạng da vùng bụng, bắp tay, mông đùi sau khi tăng, giảm cân đột ngột hoặc sau khi sinh con.

Các chiều dài kim có sẵn và mục đích sử dụng:

DNS Classic 8 -Line Roller có sẵn trong phạm vi sau đây của độ dài kim :

Chiều dài kim

Có sẵn

Mục đích sử dụng

0.2mm

Tại nhà

0.25mm

đặt trước

Tại nhà

0.3mm

đặt trước

Tại nhà

0.5mm

Tại nhà

0.75mm

Kỹ thuật viên

1.0mm

Kỹ thuật viên

1.5mm

Kỹ thuật viên

2.0mm

Bác sỹ

2.5mm

Bác sỹ

3.0mm

đặt trước

Bác sỹ

Thông số kỹ thuật sản phẩm

Mã số: DNS_C02

Tên sản phẩm : DNS Classic Roller (8 -Line )

Trọng lượng: 85g

Kích thước kim: 150 x 65 x 65 mm

Cấp giấy chứng nhận: ISO 11137 , CE, FDA

Khử trùng: EQ gas , Gamma, cồn ( 90% + )

Chất liệu kim lăn: thép không gỉ hoặc hợp kim Titanium

Bố trí kim: Phù hợp 8 Line ( 200 )

Dùng một lần: Có ( Trừ khi tiệt trùng )

Genuine Verification System ( GVS Hệ thống xác nhận chính hãng)

Genuine Verification System ( GVS ) được thiết kế để bảo vệ khách hàng từ mua các mặt hàng làm giả từ các đại lý không có chứng . Bảo vệ này sẽ đảm bảo rằng khách hàng của chúng tôi chỉ cung cấp sản phẩm chất lượng cao nhất và đảm bảo một nền hòa bình của tâm. Mỗi DNS Roller được sản xuất với một GV duy nhất ( chính hãng xác nhận ) số đó xác định các giai đoạn sản xuất và đặc điểm kỹ thuật của các con lăn . Chỉ có mã GV hợp lệ được chấp nhận bởi hệ thống, do đó khách hàng sẽ luôn luôn biết nếu mua hàng của họ là chính hãng.

Tra cứu mã GV tại đây (http://www.dnsroller.com/gvs.asp).

chú ý:[/u][/b]

1. Không dùng chung kim lăn. Các con lăn chỉ dành cho sử dụng cá nhân.

2. Chỉ áp dụng việc điều trị với áp lực nhẹ.

3. Không áp dụng các điều trị trong thời gian dài liên tục.

4. Nếu da phản ứng với phát ban hoặc kích thích tham khảo ý kiến ​​bác sĩ gia đình địa phương của bạn ngay lập tức.

5. Không áp dụng các con lăn DNS trên vết thương hở hoặc da bị nhiễm vv ...

6. Đảm bảo rằng các con lăn là ngoài tầm với của trẻ em.

7. Khử trùng lăn trước khi áp dụng .

Cách sử dụng bioGenesis DNS Roller:

1. Chọn kích thướt kim phù hợp với việc điều trị.

2. Khử trùng DNS roller.

3. Sử dụng kem gây tê lên vùng da cần lăn nếu cần (thường sử dụng cho kim lăn có kích thướt trên 0.75mm)

4. Rửa sạch thuốc tê sau khi có tác dụng.

5. Bôi dưỡng chất phục hồi da, serum, huyết thanh…lên vùng da cần lăn.

----------------- LH: Ms Phụng - 0906307055---------------

Hoàng Hoa Thám, Tân Bình, HCM

"PHÂN PHỐI SỈ, LẺ CÁC SẢN PHẨM VÀ DỤNG CỤ LÀM ĐẸP- CAM KẾT GIÁ TỐT NHẤT CHO ĐỐI TÁC VÀ KHÁCH HÀNG"

website: www.muatienloi.com (http://www.muatienloi.com)

buonlangvn68
18-05-2015, 16:14
Chúc bác vui vẻ!

lynndang
18-05-2015, 17:26
Mọi người cho e hỏi một chút thông tin về visa UK với a.
E dự tính du lịch châu âu từ cuối tháng 6 đến cuối tháng 7, trong đó ở Uk 1 tuần. Hiện tại e đã có visa schengen và bây giờ bắt đầu làm hso Uk. Lịch trình e có chút thay đổi nên nếu e nộp lịch trình ở UK embassy khác với lịch trình nộp đã tại Spain Embassy thì họ có khả năng check được không ạ.
Cám ơn mọi người.

xuanhoa2000ru
18-05-2015, 17:52
Mình vừa nhận được visa schengen hôm nay. Mình nộp thứ 2 tuần trước ngày 11/05 ở ĐSQ Pháp ở Hà Nội. Đăng ký xin 40 ngày SINGLE mà họ cho 90 ngày MULTI luôn. Mình xin theo dạng du lịch tự túc, không giấy mời. Mình cùng bạn mình, trên 30t, độc thân.

Theo mình để xin được visa cái quan trọng bạn phải phải chuẩn bị các giấy tờ đầy đủ. Làm cái plan travel thật kỹ càng. Mình không có Sổ tiết kiệm, chỉ nộp bản sao kê tài khoản thẻ Debit và Credit 6 tháng cuối. Bạn mình thì ngược lại, ko có thẻ tín dụng mà chỉ có sổ tiết kiệm 140tr mới làm hồi đầu tháng 3. Luơng của bọn mình là 8tr/tháng + thưởng = tổng khoảng 10-12tr/tháng.

Nếu các bạn có công ăn việc làm ổn định, có khoản tiền đủ để chi tiêu cho chuyến đi, thì xác suất đậu visa rất cao nếu các bạn chuẩn bị plan travel, trong đó bạn ghi rõ từng ngày giờ nào đi đâu, ngủ đêm ở KS nào...., đặt khách sạn, vé máy bay, vé tầu, bus đi lại trong khối. Mình đã mua vé VNA, mua vé máy bay nội khối, vé tầu, vé bus, mua trước giá khá rẻ mà lại làm cho hồ sơ mạnh hơn. Tất cả các khách sạn mình cũng đã đặt qua agoda.

Các giấy tờ khác thì nộp theo yêu cầu của ĐSQ, nếu giấy nào bằng tiếng Việt mình dịch tiếng Anh+công chứng

Sau khi nộp hồ sơ bạn có theo theo dõi tình trang của hồ sơ bằng cách vào trang:

https://pastel.diplomatie.gouv.fr/VisaNET-Consultation-Internet/html/frameset/frameset.html?lcid=121

Sau đó điền thông tin: số hồ sơ và ngày tháng năm sinh.

xuanhoa2000ru
18-05-2015, 17:56
Mọi người cho e hỏi một chút thông tin về visa UK với a.
E dự tính du lịch châu âu từ cuối tháng 6 đến cuối tháng 7, trong đó ở Uk 1 tuần. Hiện tại e đã có visa schengen và bây giờ bắt đầu làm hso Uk. Lịch trình e có chút thay đổi nên nếu e nộp lịch trình ở UK embassy khác với lịch trình nộp đã tại Spain Embassy thì họ có khả năng check được không ạ.
Cám ơn mọi người.

Bạn ơi mình cũng giống bạn nè. Mình mới nhận visa schengen hôm nay và đang chuẩn bị giấy tờ xin visa UK. Mình định nối thêm UK vào cái Plan Travel khi xin visa Schengen. 2 lãnh sự quán khác nhau nên mình nghĩ họ ko check chéo nhau đâu.

xuanhoa2000ru
19-05-2015, 08:50
E khẳng định lại thông tin của chị Thanhthuy là đúng, ban đầu e cũng nghĩ là thỏa mãn 1 or 2 đk là được và đk nước nhập cảnh đầu tiên là quan trọng hơn nhưng với ĐSQ Pháp ngoài HN ( em ko nói các nước khác và LSQ Pháp TP HCM vì em không có kinh nghiệm) thì bắt buộc phải là cả 2, chính bản thân em đã bị trả hồ sơ vì khi làm plan, em chủ quan làm vớ vẩn thôi, em làm Ý 5 ngày, Pháp 4 ngày, nhân viên lãnh sự đã nói một là làm lại plan, hai là mang sang bên Ý xin em nhé! Em có thắc mắc thì anh nhân viên nói luôn là bắt buộc lịch trình em phải nhập cảnh Pháp đầu tiên và thời gian lưu trú ở Pháp là dài nhất.

Mình mới xin được visa ở ĐSQ Pháp ở Hà Nội. Trong hành trình của mình nộp khi xin visa mình ghi nhập cảnh vào Pháp đầu tiên, sau đó đi TBN, Ý và các nước khác. Mình chỉ ở Pháp (Paris) tổng cộng 5 ngày, còn Ý mình ở lâu nhất trong hành trình: tổng 10 ngày, bao gồm Rome 5 ngày, Florence 2 ngày, Milano 1 ngày và Venice 2 ngày.

Tức là bạn có thể xin visa ở ĐSQ của nước đến đầu tiên HOẶC nước bạn ở lâu nhất chứ không bắt buộc phải thoả mãn cả 2 điều kiện trên

lamfox
19-05-2015, 15:08
Chào cả nhà.

Tháng 9 tới mình có dự định đi du lịch Pháp - Thụy Sỹ trong khoảng 1 tuần. Mình tìm hiểu thì thấy loại visa du lịch là visa schengen nhưng hình như visa đó chỉ có các nước Pháp, Ý, Hà Lan, Tây Ban Nha là chấp nhận visa này đối với những người có quốc tịch Việt Nam. Cả nhà cho mình hỏi nếu mình định đi Pháp - Thụy Sỹ như vậy thì mình nên xin visa bên Pháp hay bên Thụy Sỹ?

thuynguyen2603
19-05-2015, 16:54
Chào cả nhà.

Tháng 9 tới mình có dự định đi du lịch Pháp - Thụy Sỹ trong khoảng 1 tuần. Mình tìm hiểu thì thấy loại visa du lịch là visa schengen nhưng hình như visa đó chỉ có các nước Pháp, Ý, Hà Lan, Tây Ban Nha là chấp nhận visa này đối với những người có quốc tịch Việt Nam. Cả nhà cho mình hỏi nếu mình định đi Pháp - Thụy Sỹ như vậy thì mình nên xin visa bên Pháp hay bên Thụy Sỹ?
Xin visa bên pháp cho dễ. Có visa schengen rồi qua thụy sỹ được mà. Mình cũng mới đi châu âu về, ở thụy sỹ 3 ngày. Nhưng qua thụy sỹ thì phải đổi tiền , không xài euro.

jennynguyen10885
19-05-2015, 18:44
Các bạn ơi , làm travel plan mình cần nêu rõ mấy giờ làm gì hàng ngày ko ? Hay chỉ cần làm ngày đó đi đâu nhỉ ?

JnL
19-05-2015, 21:23
Mình vừa nhận được visa schengen hôm nay. Mình nộp thứ 2 tuần trước ngày 11/05 ở ĐSQ Pháp ở Hà Nội. Đăng ký xin 40 ngày SINGLE mà họ cho 90 ngày MULTI luôn. Mình xin theo dạng du lịch tự túc, không giấy mời. Mình cùng bạn mình, trên 30t, độc thân.

Theo mình để xin được visa cái quan trọng bạn phải phải chuẩn bị các giấy tờ đầy đủ. Làm cái plan travel thật kỹ càng. Mình không có Sổ tiết kiệm, chỉ nộp bản sao kê tài khoản thẻ Debit và Credit 6 tháng cuối. Bạn mình thì ngược lại, ko có thẻ tín dụng mà chỉ có sổ tiết kiệm 140tr mới làm hồi đầu tháng 3. Luơng của bọn mình là 8tr/tháng + thưởng = tổng khoảng 10-12tr/tháng.

Nếu các bạn có công ăn việc làm ổn định, có khoản tiền đủ để chi tiêu cho chuyến đi, thì xác suất đậu visa rất cao nếu các bạn chuẩn bị plan travel, trong đó bạn ghi rõ từng ngày giờ nào đi đâu, ngủ đêm ở KS nào...., đặt khách sạn, vé máy bay, vé tầu, bus đi lại trong khối. Mình đã mua vé VNA, mua vé máy bay nội khối, vé tầu, vé bus, mua trước giá khá rẻ mà lại làm cho hồ sơ mạnh hơn. Tất cả các khách sạn mình cũng đã đặt qua agoda.

Các giấy tờ khác thì nộp theo yêu cầu của ĐSQ, nếu giấy nào bằng tiếng Việt mình dịch tiếng Anh+công chứng

Sau khi nộp hồ sơ bạn có theo theo dõi tình trang của hồ sơ bằng cách vào trang:

https://pastel.diplomatie.gouv.fr/VisaNET-Consultation-Internet/html/frameset/frameset.html?lcid=121

Sau đó điền thông tin: số hồ sơ và ngày tháng năm sinh.

Bạn ơi, bạn book vé tàu, bus bạn trả luôn à? hay bạn book được kiểu trả tiền sau? Mình check 1 số trang tàu, bus ở EU thì thấy phải trả luôn thì phải (mình chưa check kĩ). Cảm ơn bạn!

xuanhoa2000ru
19-05-2015, 22:55
Bạn ơi, bạn book vé tàu, bus bạn trả luôn à? hay bạn book được kiểu trả tiền sau? Mình check 1 số trang tàu, bus ở EU thì thấy phải trả luôn thì phải (mình chưa check kĩ). Cảm ơn bạn!

Mình thanh toán luôn bạn ơi. Thực ra cũng hơi mạo hiểm nhưng mình rất tự tin là xin được visa. Mình nghĩ trong bộ hồ sơ có các vé máy bay, tầu, bus trong khối Schengen cũng làm tăng điểm của bạn.

xuanhoa2000ru
19-05-2015, 22:58
Chào cả nhà.

Visa Schengen là visa cho phép bạn nhập cảnh 25 nước trong khối, trong đó có Thụy Sỹ. Bạn vào trang của ĐSQ Pháp đọc thêm nhé!

http://www.ambafrance-vn.org/Thong-tin-chung-ve-thi-thuc-3843

Bạn nên nộp hồ sơ xin ở ĐSQ Pháp vì ở đó xin khá dễ.

xuanhoa2000ru
19-05-2015, 23:15
Các bạn ơi , làm travel plan mình cần nêu rõ mấy giờ làm gì hàng ngày ko ? Hay chỉ cần làm ngày đó đi đâu nhỉ ?

Để tăng tính thuyết phục và khả năng đậu visa bạn nên ghi rõ lịch trình theo giờ!

jennynguyen10885
20-05-2015, 00:01
Để tăng tính thuyết phục và khả năng đậu visa bạn nên ghi rõ lịch trình theo giờ!
Oh vậy à ! Cảm ơn bạn nha !

JnL
20-05-2015, 00:03
Mình thanh toán luôn bạn ơi. Thực ra cũng hơi mạo hiểm nhưng mình rất tự tin là xin được visa. Mình nghĩ trong bộ hồ sơ có các vé máy bay, tầu, bus trong khối Schengen cũng làm tăng điểm của bạn.

Thanks bạn!

Longhe
20-05-2015, 09:30
Đùa, ở TS mà kg xài euro àh, mình đợt rồi ở TS xài euro tuốt tuồn tuột, có điều họ tính 1 euro ăn 1 đồng franc thụy sĩ, quy theo tỉ giá VN thì lỗ, hehee, 1USD cũng = 1 đồng franc TS. Tóm lại xài USD tại TS là lời nhất. Đó là mình đi lúc cuối tháng tư 2015 nhé, kg biết đến khi bạn lamfox đi thì tỉ giá chênh lệch thế nào.

P/S: dù bạn đưa tiền gì thì họ đều thối tiền thừa ( nếu có) bằng franc TS nhé :)

Xin visa bên pháp cho dễ. Có visa schengen rồi qua thụy sỹ được mà. Mình cũng mới đi châu âu về, ở thụy sỹ 3 ngày. Nhưng qua thụy sỹ thì phải đổi tiền , không xài euro.

pumpeo
20-05-2015, 14:42
Mình ko nộp lịch trình gì cả, trong form có xin đi Pháp, Ý và TBN vậy thôi. Lúc nhận hồ sơ thì các chị ở đó cũng ko hỏi gì nếu giấy tờ của bạn đầy đủ. Lúc cuối họ sẽ hỏi mình vài câu để họ note vào giấy, chắc để cho người duyệt hồ sơ mình biết thêm thông tin. Họ hỏi bạn có người nhà bên đó ko, quan hệ thế nào, vì mình từng học ở Pháp nên mình cũng nói luôn và họ cũng note vào hồ sơ.

GenieLeo
20-05-2015, 15:34

Travel plan bạn làm theo mẫu như trong 2pic này (https://www.phuot.vn/threads/69280-Tr%E1%BA%A3i-nghi%E1%BB%87m-m%C3%B9a-thu-v%C3%A0ng-8-n%C6%B0%E1%BB%9Bc-ch%C3%A2u-%C3%A2u-trong-30-ng%C3%A0y-(Th%C3%A1ng-11-2012)?p=771779#post771779), khá là chi tiết :D

jennynguyen10885
20-05-2015, 16:52
Travel plan bạn làm theo mẫu như trong 2pic này (https://www.phuot.vn/threads/69280-Tr%E1%BA%A3i-nghi%E1%BB%87m-m%C3%B9a-thu-v%C3%A0ng-8-n%C6%B0%E1%BB%9Bc-ch%C3%A2u-%C3%A2u-trong-30-ng%C3%A0y-(Th%C3%A1ng-11-2012)?p=771779#post771779), khá là chi tiết :D

thanks ban nha !

lynndang
20-05-2015, 17:51
Em đang apply UK visa, trong quá trình điền form có một số phần e không hiểu rõ lắm, mong mọi người giúp e với a.
- Hiện tại e có sổ tiết kiệm la 6800 eur. Trong phần Incomes and Expenditure họ bắt kê khai monthly income from thì không biết e kê khai nhu thê nào ạ?
- Lương của e là 500usd và không có thêm các khoảng thu nhập khác.
- Nếu e kê khai savings 150 gbp/ 1 tháng và Other sources including friends and family 500gpb/1 tháng để phù hợp với stk 6800 eur thì có được không ạ.
Mong mọi người giúp e.
Cám ơn cả nhà.

nguyenyensao
21-05-2015, 10:53
@ beoi: Mình thấy tn của bạn mấy hôm rồi, nhưng đợi chắc chắn lấy được visa hôm qua mới reply bạn đây.
Về việc đặt vé của VNA: 100% là được bạn nhé. Thực ra đây là cách mọi người bày nhau trên đây lâu rồi chứ mình không phải là người nghĩ ra. Thực tế mình dùng cách này cũng đã từng xin được visa đi Hàn, Úc.
Khi đã có visa, bạn thoải mái đặt vé theo ý mình, miễn sao thời gian đi phù hợp thời hạn visa được cấp.
Việc làm lịch trình khi đã có bảo lãnh: mình đi tự túc nên không rõ. Nhưng mình thấy chỉ khi người nhà tài chính mạnh, chứng minh dễ dàng, và rất nhiệt tình trong việc hỗ trợ làm hồ sơ thì hãy đi kiểu này. Còn không, cứ xin tự túc thôi cho đơn giản.
Nhân đây, em cũng xin gửi lời cám ơn tới các anh chị em tiền bối trên phuot.vn đã cho em nhiều kiến thức và kinh nghiệm trong quá trình chuẩn bị để đậu visa như hnay ạ! :)

jennynguyen10885
21-05-2015, 11:58
@ beoi: Mình thấy tn của bạn mấy hôm rồi, nhưng đợi chắc chắn lấy được visa hôm qua mới reply bạn đây.
Về việc đặt vé của VNA: 100% là được bạn nhé. Thực ra đây là cách mọi người bày nhau trên đây lâu rồi chứ mình không phải là người nghĩ ra. Thực tế mình dùng cách này cũng đã từng xin được visa đi Hàn, Úc.
Khi đã có visa, bạn thoải mái đặt vé theo ý mình, miễn sao thời gian đi phù hợp thời hạn visa được cấp.
Việc làm lịch trình khi đã có bảo lãnh: mình đi tự túc nên không rõ. Nhưng mình thấy chỉ khi người nhà tài chính mạnh, chứng minh dễ dàng, và rất nhiệt tình trong việc hỗ trợ làm hồ sơ thì hãy đi kiểu này. Còn không, cứ xin tự túc thôi cho đơn giản.
Nhân đây, em cũng xin gửi lời cám ơn tới các anh chị em tiền bối trên phuot.vn đã cho em nhiều kiến thức và kinh nghiệm trong quá trình chuẩn bị để đậu visa như hnay ạ! :)

Chúc mừng bạn nha ! Hy vọng mình cũng sẽ pass visa

JnL
21-05-2015, 23:28
Nước đầu tiên mình đến là Hà Lan, nhưng mình ở Ý lâu nhất. Theo thông tin m đọc đựoc thì apply ở đsq của 1 trong 2 đều đc. Nhưng theo kinh nghiệm các bạn thì nên Hà Lan hay Ý? cảm ơn các bạn.

Smallgirl226
22-05-2015, 02:43
Mình mới xin được visa ở ĐSQ Pháp ở Hà Nội. Trong hành trình của mình nộp khi xin visa mình ghi nhập cảnh vào Pháp đầu tiên, sau đó đi TBN, Ý và các nước khác. Mình chỉ ở Pháp (Paris) tổng cộng 5 ngày, còn Ý mình ở lâu nhất trong hành trình: tổng 10 ngày, bao gồm Rome 5 ngày, Florence 2 ngày, Milano 1 ngày và Venice 2 ngày.

Tức là bạn có thể xin visa ở ĐSQ của nước đến đầu tiên HOẶC nước bạn ở lâu nhất chứ không bắt buộc phải thoả mãn cả 2 điều kiện trên
Bạn gặp a gầy hay anh béo xét hồ sơ? Mình gặp a gầy mấy lần (mình từng xin visa tại ĐSQ Pháp ngoài HN 2 lần) thì anh này dễ tính và niềm nở còn anh béo có vẻ khó hơn, anh béo là người bắt lõi mình vụ 4 với 5 ngày đó, dù mình nhập cảnh Pháp đầu tiên luôn. NC là có thể lúc này lúc thế khác, ko case nào giống case nào hết, cẩn thận vẫn hơn!

xuanhoa2000ru
22-05-2015, 08:06
Bạn gặp a gầy hay anh béo xét hồ sơ? Mình gặp a gầy mấy lần (mình từng xin visa tại ĐSQ Pháp ngoài HN 2 lần) thì anh này dễ tính và niềm nở còn anh béo có vẻ khó hơn, anh béo là người bắt lõi mình vụ 4 với 5 ngày đó, dù mình nhập cảnh Pháp đầu tiên luôn. NC là có thể lúc này lúc thế khác, ko case nào giống case nào hết, cẩn thận vẫn hơn!

Hôm mình nộp thì người nhận hồ sơ là 1 cô xinh xinh, không khó tính mà cũng không dễ tính. Làm việc chuyên nghiệp. Mình đưa cả tập hồ sơ hơn 100 trang (mình đi 40 ngày nên nhiều giấy tờ) vào cho cô ấy, cố ấy chỉ xem từng trang hộ chiếu của mình và vừa xem vừa hỏi mấy câu như: bạn làm gì, ở dâu, chức vụ gì, đi châu Âu bao nhiêu ngày, đi những nước nào. Cô ấy không kiểm tra hồ sơ của mình mà chỉ hỏi mua bảo hiểm du lịch chưa? Cũng không xem HĐLĐ gốc và sổ hộ khẩu gốc mà mình cầm theo để riêng. Sau đó là kêu lấy vân tay và chụp ảnh. Tất cả chỉ trong vòng 3-4 phút thôi.

namhd89
22-05-2015, 08:32
Thông tin của anh/chị rất hữu ích, đánh dấu khi nào có time sẽ châm cứu kĩ hơn...

consongnho
22-05-2015, 09:33
Chào mọi người.

Cho mình hỏi nộp hồ sơ xin visa ở LS Pháp ở SG, hộ khẩu mình tự dịch sang tiếng Anh, không cần đem ra dịch công chứng có được không?

Giấy tờ mình chỉ có hộ khẩu là cần dịch sang tiếng Anh thôi, nên đem đi dịch cũng hơi phiền chút.

Cám ơn mọi người.

nguyenyensao
22-05-2015, 22:33
@consongnho: cũng có người tự dịch và nộp vẫn pass.
Mình thì để chắc ăn đã đi thuê dịch, cũng chỉ mỗi hộ khẩu, mất 120k. :)
@jennynguyen10885: cám ơn bạn, hy vọng bạn cũng pass nha! :)

jennynguyen10885
23-05-2015, 08:27
@jennynguyen10885: cám ơn bạn, hy vọng bạn cũng pass nha! :)[/QUOTE]

Thanks bạn nhiều !

thuynguyen2603
23-05-2015, 19:42
Nước đầu tiên mình đến là Hà Lan, nhưng mình ở Ý lâu nhất. Theo thông tin m đọc đựoc thì apply ở đsq của 1 trong 2 đều đc. Nhưng theo kinh nghiệm các bạn thì nên Hà Lan hay Ý? cảm ơn các bạn.

Mình xin visa ở hà lan dạng du lịch tự túc thì họ bắt mình thanh toán hết tiền các hostel cho những ngày ở hà lan, sau đó mới chịu nhận hồ sơ xin visa của mình.

ngdieulien
24-05-2015, 12:35
chào cả nhà!

cả nhà cho em hỏi xíu với, em có visa UK rồi. em tính đi Paris chơi thêm mấy ngày thui, k đi thêm nước nào khác hết. Lúc xin visa Pháp thì em thấy phải mang hộ khẩu bản chính để đối chiếu, nhưng em ở tỉnh, k có ở HCM, hộ khẩu bản chính em không có. Có bản sao y & công chứng thì có được không, hay nhất định phải có bản chính mang đi.

JnL
24-05-2015, 23:16
Mình xin visa ở hà lan dạng du lịch tự túc thì họ bắt mình thanh toán hết tiền các hostel cho những ngày ở hà lan, sau đó mới chịu nhận hồ sơ xin visa của mình.

Thanks bạn. Bạn apply lâu chưa? Nếu thế có khi t apply đsq Ý. Mà nếu apply Ý ở Hà Nội thì hình như vẫn nộp hồ sơ ở ĐSQ hay là ra VFS ở Lò Đúc ý các bạn nhỉ? T gọi cho số của VFS để hỏi cho cụ thể mà toàn máy bận hoặc ko ai nghe. Web của Ý thì thông tin ít quá mà trông cứ kém chuyên nghiệp thế nào. http://www.ambhanoi.esteri.it/Ambasciata_Hanoi

anhthu411
25-05-2015, 10:02
Các bác ơi, em đã nộp hồ sơ ở DSQ Ý, vé máy bay khứ hồi em cũng thanh toán luôn rồi, thứ 2 tuần trước em đến nộp hồ sơ, 1 chị người Việt nhận, lấy dấu vân tay, hồ sơ lịch trình đặt phòng khách sạn, vv.vv đủ hết ạ. Đến thứ 4 thì chị ý gọi em đến để 1 bà người Ý phỏng vấn, tại e không nói lưu loát được tiếng Anh nên em cũng nói với bà ý là em nói được ít tiếng Anh, nhưng có em gái đang học ở Venice (có giấy khai sinh, thẻ học sinh của em em chứng minh là em ruột) nên khi sang đấy em gái sẽ dẫn đi chơi, em thấy bà ý cũng gật gù rồi nói ok rồi bảo em về được rồi ( nói chuyện với bà ý chỉ mất có 5 phút thôi ạ). Không biết từ hôm thứ 4 đấy thì đến bao giờ mới có kết quả nhỉ, em lo quá :((

GenieLeo
25-05-2015, 17:02
Cả nhà cho mình hỏi là trong trường hợp mình fail thì mình có được phản biện k ạ :D
Mình apply ở LSQ Pháp :D

htrang192
25-05-2015, 17:10
Hi các bạn,
Cho mình hỏi chút về booking khách sạn trong hồ sơ visa. Theo yêu cầu, trên booking phải có tên của người tham gia chuyến đi. Nếu mình book trên các trang hỗ trợ đặt phòng, mình chỉ thấy có thông tin của mình là người book và thanh toán. Nếu mình muốn book cho 1 nhóm, book cho phòng 3, 4 người thì làm sao có thông tin tên các bạn trong nhóm mình trên booking được. Cám ơn các bạn

APOFU
25-05-2015, 17:26

bạn xin visa TBN sao rồi bạn. Đậu hay rớt vậy bạn. Mình cũng định xin vía TBN nhưng không biết bên đó khó hay dễ.

Trên forum mình có bạn nào đã từng xin visa TBN rồi không? Cho mình xin chút kinh nghiệm

jennynguyen10885
25-05-2015, 21:37
Cả nhà cho mình hỏi là trong trường hợp mình fail thì mình có được phản biện k ạ :D
Mình apply ở LSQ Pháp :D
Bạn chưa nộp mà phải ko ?

HuyNguyen_HP
25-05-2015, 22:26
jennynguyen10885 : bạn đã nộp hồ sơ chưa vậy. trường hợp của mình rất giống bạn mà dưa hồ sơ cho bọn dịch vụ nó kêu ko chắc chắn..chắc mình tự xin quá. đang hóng các bạn đi trc xem thế nào chứ bị fail thì buồn lắm

jennynguyen10885
26-05-2015, 10:09
jennynguyen10885 : bạn đã nộp hồ sơ chưa vậy. trường hợp của mình rất giống bạn mà dưa hồ sơ cho bọn dịch vụ nó kêu ko chắc chắn..chắc mình tự xin quá. đang hóng các bạn đi trc xem thế nào chứ bị fail thì buồn lắm
Mình chưa nộp , ngày hẹn nộp của mình đến 29 /6 lận . Bạn đừng tin dịch vụ . Có nhiều trường hợp cũng như bạn , dịch vụ chê tơi tả nhưng khi nộp ng ta vẫn pass . Xin visa cũng hên xui lắm . Có ng có đủ tất cả vẫn trượt à . Bạn dự định chừng nào đi ?
Hy vọng tụi mình thành công nhé !

GenieLeo
26-05-2015, 10:16
Bạn chưa nộp mà phải ko ?

mình chưa :D 19/6 lận :D

jennynguyen10885
26-05-2015, 10:34
mình chưa :D 19/6 lận :D
Um . Chờ đợi tới ngày nộp sao mà lâu quá :((

xuanhoa2000ru
26-05-2015, 10:41
Hi các bạn,
Cho mình hỏi chút về booking khách sạn trong hồ sơ visa. Theo yêu cầu, trên booking phải có tên của người tham gia chuyến đi. Nếu mình book trên các trang hỗ trợ đặt phòng, mình chỉ thấy có thông tin của mình là người book và thanh toán. Nếu mình muốn book cho 1 nhóm, book cho phòng 3, 4 người thì làm sao có thông tin tên các bạn trong nhóm mình trên booking được. Cám ơn các bạn

Mình hay book khách sạn trên Agoda. Ở trang điền thông tin ngay sau khi bạn chọn khách sạn và số phòng phía dưới có 1 ô nhỏ "I'm not staying at the hotel. I'm making this booking for someone else" (Bạn không ở khách san này mà bạn đặt KS cho người khác), bạn tích vào ô này sẽ hiện ra phần điền thông tin khách sẽ ở: Bạn có thể ghi họ tên vào 2 cái ô "Guest First Name" và "Guest Last Name". Bạn cứ ghi theo thứ tự họ và tên vào ô đầu, nếu hết chỗ bạn ghi tiếp vào ô thứ 2. Nhớ là ghi cả tên bạn nữa. Các tên viết cách nhau dấu phẩy. Trên tờ booking sẽ hiện tất cả các tên bạn đã điền.

HuyNguyen_HP
26-05-2015, 13:41
mình tính sang tháng mới nộp mấy bữa nữa đi nhật cho hồ sơ thật đẹp đã. chúc bạn thành công nhé đc thi chia sẻ knghiem cho mọi người nhe.
mà ban tính bgio sẽ đi . Hen mọi người thành công đợt này gặp nhau bên paris 1 buổi nhỉ :))

jennynguyen10885
26-05-2015, 14:12
mình tính sang tháng mới nộp mấy bữa nữa đi nhật cho hồ sơ thật đẹp đã. chúc bạn thành công nhé đc thi chia sẻ knghiem cho mọi người nhe.
mà ban tính bgio sẽ đi . Hen mọi người thành công đợt này gặp nhau bên paris 1 buổi nhỉ :))Mình 17 tháng 7 sẽ đi dĩ nhiên nếu passed visa :))
Bạn nên gọi hẹn đặt lịch nộp đi . Hè này đông lắm . Mình gọi lúc 13/5 mà được hẹn 29 / 6 lận đó hiu hiu

nguyenyensao
26-05-2015, 15:16
Nếu đặt trên booking.com thì sao nhỉ?
Mình sắp phải book dùm 1 nhóm bạn nên cũng đang thắc mắc vụ này.
Hay bởi vì sẽ nộp hồ sơ cùng 1 lúc nên chỉ cần hiện tên 1 người đại diện trên tất cả booking của cả nhóm là được rồi?

lynndang
26-05-2015, 17:58
chào cả nhà!

cả nhà cho em hỏi xíu với, em có visa UK rồi. em tính đi Paris chơi thêm mấy ngày thui, k đi thêm nước nào khác hết. Lúc xin visa Pháp thì em thấy phải mang hộ khẩu bản chính để đối chiếu, nhưng em ở tỉnh, k có ở HCM, hộ khẩu bản chính em không có. Có bản sao y & công chứng thì có được không, hay nhất định phải có bản chính mang đi.

bạn oi giúp mìng với nhé. Mình đang làm hso visa uk và đã nộp online. Sau khi kiểm tra lại thì một vài thông tin bị sai. không biết trong trườg hợp này mình có sửa lại được không. Nều không thì có cách nào khác nữa không.
Cảm ơn bạn trước nhé.

lynndang
26-05-2015, 18:02
Mọi người nếu biết thêm thông tin thì giúp e với nhé. Em đã đọc thông tin hướng dẫn trên trang VISA UK Immigration nhưng vần không hiểu rõ lăm.Mình đang làm hso visa uk và đã nộp online. Sau khi kiểm tra lại thì một vài thông tin bị sai. không biết trong trườg hợp này mình có sửa lại được không. Nều không thì có cách nào khác nữa không.
Cảm ơn mọi người ạ.

ngdieulien
26-05-2015, 22:50
bạn oi giúp mìng với nhé. Mình đang làm hso visa uk và đã nộp online. Sau khi kiểm tra lại thì một vài thông tin bị sai. không biết trong trườg hợp này mình có sửa lại được không. Nều không thì có cách nào khác nữa không.
Cảm ơn bạn trước nhé.

Hi, mình k giúp đc cho bạn rùi, mình nhờ dịch vụ làm giúp nên vụ điền hồ sơ không biết làm.

GenieLeo
27-05-2015, 07:04
Um . Chờ đợi tới ngày nộp sao mà lâu quá :((

hồ sơ mình chưa xong nữa mà :P

mvd
27-05-2015, 08:52
Ai có kinh nghiệm xin Visa thăm thân ở Hà Lan giúp e với
Tình hình là e dự định đi thăm họ hàng vào giữa tháng 7 đến giữa tháng 8, ở lại 4 tuần thôi. Chú e đã gửi đầy đủ giấy tờ bảo lãnh cũng như bảng lương để đảm bảo trang trải mọi chi phí cho e (chú làm bên cơ quan nhà nước ở Hà Lan). Vậy thì e cần những giấy tờ gì ạ? em hiện đang là sinh viên năm 3, mới xin được giấy xác nhận sinh viên của trường, giấy đó có phải dịch qua tiếng Anh k? Trường hợp của e thì có khả năng rớt k ạ :(
Thêm nữa là e mới biết vụ phải đặt lịch hẹn trước, e mới đặt lịch xong, 22/6 mới lên lãnh sự quán Hà Lan nộp hồ sơ, như vậy có kịp k mấy a c?
A c nào biết thì chỉ giúp e với T.T lần đầu đi du lịch nên e còn bỡ ngỡ... hic Cảm ơn mọi người nhiều ạ

ngdieulien
27-05-2015, 10:42
cả nhà, em dg book ks làm màu với LSQ. Cho em hỏi xíu với. Em không phân biệt được thanh toán ngay-free cancel & pay later-free cancel.

Theo như em hiu thì. Thanh toán ngay-free cancel có nghĩa là ngay lúc mình book, tiền bị trừ, nếu đến ngày quy định không cancel thì có nghĩa là mình đồng ý đặt phòng & tiền k hoàn lại. Nếu cancel trước ngày quy định thì k bị mất tiền.

Còn pay later-free cancel thì ngay lúc đặt tiền không bị mất. Đến lúc mình vô ở mới thanh toán. Nhưng em k hiểu 1 vấn đề, vậy thì giao dịch pay later-free cancel còn có ngày hạn chót để cancel là sao?
Thẻ của em, hạn mức có 15tr, đặt pay later-free cancel nhiu hơn hạn mức thì có được không vậy?

htrang192
27-05-2015, 12:07
@xuanhoa2000ru:
Cám ơn bạn nha,
Đơn giản vậy mà mình ko nghĩ ra. Các trang khác chắc cũng áp dụng tương tự được như thế.
Thế này thì mún ghi tên bao nhiu người cũng được nhỉ :)

jennynguyen10885
27-05-2015, 13:14
cả nhà, em dg book ks làm màu với LSQ. Cho em hỏi xíu với. Em không phân biệt được thanh toán ngay-free cancel & pay later-free cancel.

Theo như em hiu thì. Thanh toán ngay-free cancel có nghĩa là ngay lúc mình book, tiền bị trừ, nếu đến ngày quy định không cancel thì có nghĩa là mình đồng ý đặt phòng & tiền k hoàn lại. Nếu cancel trước ngày quy định thì k bị mất tiền.

Còn pay later-free cancel thì ngay lúc đặt tiền không bị mất. Đến lúc mình vô ở mới thanh toán. Nhưng em k hiểu 1 vấn đề, vậy thì giao dịch pay later-free cancel còn có ngày hạn chót để cancel là sao?
Thẻ của em, hạn mức có 15tr, đặt pay later-free cancel nhiu hơn hạn mức thì có được không vậy?
Pay later và free cancel có ngày hạn chót để cancel tức là nếu bạn cancel trước ngày đó thì miễn phí , còn cancel sau ngày đó thì phải trả 100% cho đêm đầu tiên . Bạn cứ chọn khách sạn pay later and free cancel và book bao nhiêu bạn muốn . Hạn mức 15 tr ko sao cả , vì chẳng trừ gì vào tk cả .

ngdieulien
27-05-2015, 14:30
Pay later và free cancel có ngày hạn chót để cancel tức là nếu bạn cancel trước ngày đó thì miễn phí , còn cancel sau ngày đó thì phải trả 100% cho đêm đầu tiên . Bạn cứ chọn khách sạn pay later and free cancel và book bao nhiêu bạn muốn . Hạn mức 15 tr ko sao cả , vì chẳng trừ gì vào tk cả .

Cho em hỏi thêm xíu, lúc e book thì book bằng thẻ visa 1, đến khi vô ở, visa 1 hết tiền, em thanh toán bằng thẻ visa 2 cũng đc mà fai k cả nhà?

jennynguyen10885
27-05-2015, 16:12
Cho em hỏi thêm xíu, lúc e book thì book bằng thẻ visa 1, đến khi vô ở, visa 1 hết tiền, em thanh toán bằng thẻ visa 2 cũng đc mà fai k cả nhà?
Ùm e . Hoặc trả bằng cash cũng dc mà

hanchan
28-05-2015, 12:07
Chào mấy anh / chị .
Em dự tính sang Đức du lịch( 3 tuần ) vào tháng cuối tháng 7 này .Em đi cùng với mẹ em . Em đã có giấy bảo lãnh ( VERPFLICHTUNGSERKLARUNG) của Dì em bên Đức gửi về .Qua Đức rồi có thể e sẽ sang Pháp , Ý , Thụy Sĩ nữa .
Mẹ em 50t hiện đã nghỉ hưu ko còn làm , chỉ có cho thuê nhà cùng với một số bất động sản và sổ tiết kiệm , em 22t hiện đang đi học và có giấy phép kinh doanh và thuế tiệm internet tại gia . Nhưng hồ sơ của em mang đến các văn phòng dịch vụ visa họ đều bảo trường hợp của e rất khó đi . Nên e quyết định tự chuẩn bị mọi thứ và đặt lịch hẹn nộp hồ sơ . Nhưng e có một số thắc mắc như sau , e đọc trên web ĐSQ Đức thấy họ yêu cầu bảo hiểm du lịch phải mua như thế này ( ngày dự kiến lưu trú + 15 ngày ) . Vậy em đi 21 ngày phải mua bảo hiểm cho 36 ngày hay chỉ mua 1 tháng 30 ngày thôi có được chấp nhận ko ạ ? Với anh/chị nào biết văn phòng nào dịch thuật uy tín và giá tốt nhất xin chỉ giúp em với ạ .
Mong nhận được sự tư vấn từ các anh/chị Phượt thủ :P

Tarja
28-05-2015, 17:36
Em mua bảo hiểm cover đủ số ngày như hướng dẫn là được. Em cứ ra các phòng công chứng dịch là đc thôi mà, tiếng Đức cũng ko phải thứ tiếng ko phổ biến.

Còn bên tư vấn hồ sơ ai mang ra hỏi nó chả bảo khó xin hả em, nó bảo dễ xin thì ai thèm thuê nó tư vấn nữa.

hanchan
28-05-2015, 19:30
ĐSQ có chấp nhận bản dịch công chứng tiếng Anh ko ạ chị ?
Em đã có giấy bảo lãnh của Dì em rồi qua bên Đức e sẽ lưu trú tại nhà Dì , vậy nếu em đi du lịch sang Pháp , Ý em có cần làm lịch trình hay booking khách sạn để chứng minh như các anh chị đi du lịch tự túc trước đã chia sẻ ko ạ ? Vì khi có visa sang Đức rồi Dì e mới book tour cho đi , chứ không đi theo dạng tự túc ạ .

thuynguyen2603
28-05-2015, 20:41
ĐSQ có chấp nhận bản dịch công chứng tiếng Anh ko ạ chị ?
Em đã có giấy bảo lãnh của Dì em rồi qua bên Đức e sẽ lưu trú tại nhà Dì , vậy nếu em đi du lịch sang Pháp , Ý em có cần làm lịch trình hay booking khách sạn để chứng minh như các anh chị đi du lịch tự túc trước đã chia sẻ ko ạ ? Vì khi có visa sang Đức rồi Dì e mới book tour cho đi , chứ không đi theo dạng tự túc ạ .
Em xin visa ở dsq đức là dạng đi thăm thân nhân thì đâu cần làm lịch trình , booking hotel ở pháp , ý làm gì cho phiền phức. Chừng nào đi du lịch tự túc mới cần.

nguyenyensao
28-05-2015, 22:44
Nhà mình từng có ai là người làm thuê nộp hồ sơ ở LSQ Pháp không có Đơn nghỉ phép mà vẫn đậu visa không ạ? Rõ ràng em thấy list hồ sơ đâu có loại giấy tờ đó mà ngta vẫn đòi nhỉ? Ông anh em đang bị thiếu mỗi cái này, không biết xoay sao nữa, hix!

GenieLeo
29-05-2015, 08:39
Nhà mình từng có ai là người làm thuê nộp hồ sơ ở LSQ Pháp không có Đơn nghỉ phép mà vẫn đậu visa không ạ? Rõ ràng em thấy list hồ sơ đâu có loại giấy tờ đó mà ngta vẫn đòi nhỉ? Ông anh em đang bị thiếu mỗi cái này, không biết xoay sao nữa, hix!

trong list k có nhưng những ng đã từng nộp chia sẻ lại kinh nghiệm thì lại có. Mình nghĩ là nó cần mình chứng minh là mình được nghỉ trong thời gian đó nên mới đi chơi chứ k phải mình cúp làm đi chơi r ở lại đó luôn :P

chantranph
29-05-2015, 10:40
Mọi người ơi cho em hỏi xí xiu :D

Em ở SG nộp visa UK dạng General Visitor đã nhận được mail của UKVI "A decision has been made" etc... Vậy từ lúc nhận được mail này đến lúc họ gửi passport về nhà cho mình hết bao nhiêu lâu có ace nào biết hông ạ? Em nôn quá @w@. Thanks cả nhà ^^

Rùa
29-05-2015, 10:53
Mọi người ơi, gấp gấp cho em hỏi, em xin visa du lịch Áo. DSQ Áo gửi lại lá thư có nội dung như vầy:

"Sie haben am 08.05.20152015 bie der Osterreichischen Botschaft inin Hanoi einen Antrag auf Erteilung eines Visums der Kategorie C eingebracht

Eine Prufung hat ergeben, dass im Grunde der verordnung (EG) Nr.810/2009 des Europaiscehn Parlaments und des Rates vom 13. Juli 2009 uber einen Visakodes der Gemeinschaft (EU Visakodex) folgende Bedenken gegen die Erteilung eines Visums, Wie diea von Lhnen beantragt wurde bestehen:

Die vorgelegten Informationen uber den Zweck und die Bedingungen des beabsichtigten Aufenthalts waren nicht glaubhaft.
Die uber den Aufenthalt vorgelegten Informationen Sind unglaubwurdig

Es wird Ihnen die Gelegenheit gegeben, innerhalb einer frist von einer Woche ab Zustellung dieses Schreibens in schriftlicher Form und in deutscher Sprache (per email, im post-oder Faxweg) diese bedenken durch unter beweis zu stellendes Vorbringen zu zerstreuen. Sollten Sie von dieser angefuhrten Bedenken zu zerstreuen, wird aufgrund der Aktenlage entschieden."

Theo dịch google, thì có nghĩa là thông tin khách sạn em cung cấp không tin tưởng được. Và em có cơ hội trong 1 tuần, bổ sung thông tin khách sạn khác phải không ạ ?

Em book khách sạn bằng booking.com & loại cancel free.

Vậy bây giờ em phải làm sao để có được địa chỉ cư trú đáng tin cậy ạ ?

lynndang
29-05-2015, 11:55
từ lúc e nộp đến khi nhận mail là bao lâu vậy e. tại chị cung đang chờ kết quả nên hỏi e xíu. Thanks e. Lúc e nộp giấy tờ e có nộp hotel và flight booking không thế.
Thanks e.

lynndang
29-05-2015, 11:57
Mọi người ơi cho em hỏi xí xiu :D

Em ở SG nộp visa UK dạng General Visitor đã nhận được mail của UKVI "A decision has been made" etc... Vậy từ lúc nhận được mail này đến lúc họ gửi passport về nhà cho mình hết bao nhiêu lâu có ace nào biết hông ạ? Em nôn quá @w@. Thanks cả nhà ^^

từ lúc e nộp đến khi nhận mail là bao lâu vậy e. tại chị cung đang chờ kết quả nên hỏi e xíu. Thanks e. Lúc e nộp giấy tờ e có nộp hotel và flight booking không thế.
Thanks e.

chantranph
29-05-2015, 12:14
Lynn ơi đúng 1 tuần là em nhận được mail ý. Hồi hộp kinh :D

Em có nộp hotel booking dưng mà hông có flight booking đâu ạ. Trời ơi chừng mô mới rớ được cái passport đây @@

meMiuVu
29-05-2015, 12:17
Các bạn đã từng xin visa du lịch Pháp cho mình hỏi với. Giấy nghỉ phép thì phải có giám đốc ký, đóng dấu cty hay sao nhỉ. Vì cty mình giám đốc ủy quyền cho trưởng phòng nhân sự ký giấy nghỉ phép, và ko đóng dấu.

lynndang
29-05-2015, 12:26
Lynn ơi đúng 1 tuần là em nhận được mail ý. Hồi hộp kinh :D

Em có nộp hotel booking dưng mà hông có flight booking đâu ạ. Trời ơi chừng mô mới rớ được cái passport đây @@

nhanh qua e ha. Chi ngi cung lam la 2 den 3 ngay la e co thoi.
chuc e may man. co ket qua bao moi nguoi nhe. Tai vi luat moi cung ko yeu cau hotel voi fight booking. E tu lam hay lam dvu?

huyen.luuthu
29-05-2015, 13:59
Các bạn đã từng xin visa du lịch Pháp cho mình hỏi với. Giấy nghỉ phép thì phải có giám đốc ký, đóng dấu cty hay sao nhỉ. Vì cty mình giám đốc ủy quyền cho trưởng phòng nhân sự ký giấy nghỉ phép, và ko đóng dấu.

Phải có kí và đóng dấu bạn nhé. Kí thì nhân sự kí cũng được mà phải có cái dấu đóng vô mới được nhé. :)

chantranph
29-05-2015, 14:10
nhanh qua e ha. Chi ngi cung lam la 2 den 3 ngay la e co thoi.
chuc e may man. co ket qua bao moi nguoi nhe. Tai vi luat moi cung ko yeu cau hotel voi fight booking. E tu lam hay lam dvu?

Lynn ơi em có visa rồi nha. Mới đi lấy về xong :D Chúc chị cũng may mắn ha ^^

Em tự làm chứ không qua dịch vụ. Đúng là trong hồ sơ trả về thì họ thảy lại cho em cái hotel booking với schedule of stay hihi.

À mọi người ơi cho em hỏi, giờ có visa rồi em định cancel booking liền. Mà có cần giữ lại để mai mốt qua Hải Quan UK lỡ ngừi ta hỏi không ạ? Em có đọc lướt qua anh chị nào ấy bảo phải mang sẵn hotel booking + copy bản dịch sổ TK để lỡ người ta hỏi thì show ra. Dưng mà nếu em không có thì ok không ạ? Cơ bản là giờ chuẩn bị lại 2 cái đó thì hơi mắc công :(

meMiuVu
29-05-2015, 14:11
@huyen.luuthu: Tks bạn nhé. Bạn ơi, tiện cho mình hỏi luôn. Vụ booking vé máy bay ấy, mình book để xin visa, rồi về sau (nhỡ may) ko xin được hoặc mình thay đổi lịch trình đi thì ko biết sẽ mất phí bn bạn nhỉ. Mình dự định book SG-Paris của VNA.

hanchan
29-05-2015, 14:16
Theo em biết cái booking chị đến đại lý nhờ họ làm giúp ko tốn phí đâu c .

jennynguyen10885
29-05-2015, 14:45

Em tự làm chứ không qua dịch vụ. Đúng là trong hồ sơ trả về thì họ thảy lại cho em cái hotel booking với schedule of stay hihi.

À mọi người ơi cho em hỏi, giờ có visa rồi em định cancel booking liền. Mà có cần giữ lại để mai mốt qua Hải Quan UK lỡ ngừi ta hỏi không ạ? Em có đọc lướt qua anh chị nào ấy bảo phải mang sẵn hotel booking + copy bản dịch sổ TK để lỡ người ta hỏi thì show ra. Dưng mà nếu em không có thì ok không ạ? Cơ bản là giờ chuẩn bị lại 2 cái đó thì hơi mắc công :(
Em in ra cái booking lần nữa rồi hẳn cancel .

chantranph
29-05-2015, 15:35
Em in ra cái booking lần nữa rồi hẳn cancel .

Thanks Jenny. Mà chị ơi vậy có cần luôn bản dịch của cái sổ tiết kiệm không ạ?

ngdieulien
29-05-2015, 16:03

chúc mừng bạn nha, đã nhận đc visa UK, ăn chơi dzui dze hen!

jennynguyen10885
29-05-2015, 16:05
Thanks Jenny. Mà chị ơi vậy có cần luôn bản dịch của cái sổ tiết kiệm không ạ?
Cái đó thì ko cần đâu . Nhưng nếu em kỹ hơn thì nên cầm tất cả copy mà mình đã nộp cho DSQ theo bên mình .

suspian
29-05-2015, 17:04
Rùa ơi, năm 2013 mình cũng bị cái email như bạn đó, sau đó về nhà mình hì hụi làm 1 travel plan cực kì chi tiết cho từng ngày cho chuyến đi, search trc cả bus/train/flight dự định sẽ dùng nữa + 1 cái thư trình bày nói rõ ra mình sang đó làm gì, rồi là mình là công dân ngoan ko hề có ý định ở lại bla bla. Xong lên nộp lại sau 5 hôm có visa luôn. Chứ ko phải là vì booking ks đâu. Mình book trên booking.com hoài mà.
Sau đó đến 2014 và 2015 (mình vừa nộp hum nay) mình cứ thế mà theo, detailed travel plan + thư trình bày. Mình còn cẩn thận kể là đi thăm bạn + đính kèm scan passport + student card của mấy đứa bạn mình, thêm cả địa chỉ + sđt của bọn nó bên châu Âu nữa + ảnh chụp mình với tụi nó để tăng độ tin cậy.
Chúc bạn may mắn nghen

GenieLeo
29-05-2015, 17:26
@huyen.luuthu: Tks bạn nhé. Bạn ơi, tiện cho mình hỏi luôn. Vụ booking vé máy bay ấy, mình book để xin visa, rồi về sau (nhỡ may) ko xin được hoặc mình thay đổi lịch trình đi thì ko biết sẽ mất phí bn bạn nhỉ. Mình dự định book SG-Paris của VNA.

pay later đc mà, mình book xong r cancel luôn.

nguyenyensao
29-05-2015, 21:27
Tình hình là mình đã có visa vào Pháp từ ngày 13/6-23/7. Nhưng partner của mình vì lý do bất khả kháng nên không thể đi chung lần này.
Vậy có bạn nào đã có visa hoặc sắp có visa vào thời gian này không, có thể cho mình join với. :)
Lịch trình ban đầu của mình là Pháp - Đức - Áo - Thụy Sỹ, mình là người làm plan nên cũng biết chút chút về cung đường này. Ngoài ra, mình cũng thích Ý, Hungary, Hy Lạp...
Mình là nữ, ở SG, từng đi Hàn với Úc nên cũng có chút ít kinh nghiệm. Nếu được các bạn inbox cho mình nha. Chúng ta sẽ thảo luận cụ thể về các điểm đến cũng như thời gian đi.
Cám ơn mọi người!

jennynguyen10885
31-05-2015, 14:32
Tình hình là mình đã có visa vào Pháp từ ngày 13/6-23/7. Nhưng partner của mình vì lý do bất khả kháng nên không thể đi chung lần này.
Vậy có bạn nào đã có visa hoặc sắp có visa vào thời gian này không, có thể cho mình join với. :)
Lịch trình ban đầu của mình là Pháp - Đức - Áo - Thụy Sỹ, mình là người làm plan nên cũng biết chút chút về cung đường này. Ngoài ra, mình cũng thích Ý, Hungary, Hy Lạp...
Mình là nữ, ở SG, từng đi Hàn với Úc nên cũng có chút ít kinh nghiệm. Nếu được các bạn inbox cho mình nha. Chúng ta sẽ thảo luận cụ thể về các điểm đến cũng như thời gian đi.
Cám ơn mọi người!
Chúc mừng bạn nha . Thấy nhiều người pass visa mà mình mê quá .

lamfox
01-06-2015, 11:53
Cả nhà ơi cho em hỏi 1 chút về phần chứng minh tài chính.

Em dự định đi Pháp - Thụy Sĩ trong 1 tuần. Vậy cần chứng minh tài chính tối thiểu là bao nhiêu?
Chứng minh tài chính thì cụ thể là cần những giấy tờ gì? (sổ tiết kiệm, bảng luơng,... ?)
Về chuyện sổ tiết kiệm, nếu sổ tiết kiệm không đứng tên em mà đứng tên mẹ em có được không? Theo như lần trước em xin visa đi Nhật thì sổ tiết kiệm đứng tên mẹ em và có hộ khẩu để chứng minh là mẹ con là được, mặc dù mẹ em không đi cùng em chuyến đi Nhật. Lần này mẹ em cũng không đi cùng chuyến Pháp - TS sắp tới, nên không biết liệu dùng sổ của mẹ em có ổn không?

Em cảm ơn cả nhà nhé!

JnL
01-06-2015, 17:25
Cả nhà ơi cho em hỏi 1 chút về phần chứng minh tài chính.

Em dự định đi Pháp - Thụy Sĩ trong 1 tuần. Vậy cần chứng minh tài chính tối thiểu là bao nhiêu?
Chứng minh tài chính thì cụ thể là cần những giấy tờ gì? (sổ tiết kiệm, bảng luơng,... ?)
Về chuyện sổ tiết kiệm, nếu sổ tiết kiệm không đứng tên em mà đứng tên mẹ em có được không? Theo như lần trước em xin visa đi Nhật thì sổ tiết kiệm đứng tên mẹ em và có hộ khẩu để chứng minh là mẹ con là được, mặc dù mẹ em không đi cùng em chuyến đi Nhật. Lần này mẹ em cũng không đi cùng chuyến Pháp - TS sắp tới, nên không biết liệu dùng sổ của mẹ em có ổn không?

Em cảm ơn cả nhà nhé!

Chứng minh tài chính thì ko biết bao cho vừa, càng nhiều càng tốt bạn ạ. Đi 1 tuần thì độ 70 eu/ ngày --> 500 eu, nhưng còn máy bay abc....thế nên ấy có độ 100 triệu giở lên là tốt.

Về giấy tờ:

1. bảng lương, nếu bạn nhân lương qua t.khoản thì nộp cả sao kê của ngân hàng có note lại 3 hay 6 tháng gần nhất mình đã nhận lương (3 hay 6 tùy y.cầu của nước đó nhé; và nhớ sao kê update nhất nhé, 1-3 ngày trước khi nộp)

2. Xác nhận số dư tài khoản của ngân hàng bằng TA (các ngân hàng đếu có d.vụ này). T nghĩ bạn nên có tài khoản tiết kiệm tên mình là tốt nhất, còn trường hợp để tên mẹ bạn thì t ko rõ. T nghĩ cũng đơn giản mà, chỉ cần mẹ bạn chuyển vô tài khoản của bạn số tiền đó, ngân hàng làm cái xác nhận số dư tài khoản của bạn bằng TA. Theo 2 ngân hàng t đã từng làm thì họ ko ghi là tài khoản lập t.kiệm lập từ hôm nào. (BIDV, ACB)

3. Giấy tờ nhà đất (e.g. sổ đỏ) chứng thực, nếu đứng tên bạn nhé :)

Lienbella
02-06-2015, 09:28
Rùa ơi, năm 2013 mình cũng bị cái email như bạn đó, sau đó về nhà mình hì hụi làm 1 travel plan cực kì chi tiết cho từng ngày cho chuyến đi, search trc cả bus/train/flight dự định sẽ dùng nữa + 1 cái thư trình bày nói rõ ra mình sang đó làm gì, rồi là mình là công dân ngoan ko hề có ý định ở lại bla bla. Xong lên nộp lại sau 5 hôm có visa luôn. Chứ ko phải là vì booking ks đâu. Mình book trên booking.com hoài mà.
Sau đó đến 2014 và 2015 (mình vừa nộp hum nay) mình cứ thế mà theo, detailed travel plan + thư trình bày. Mình còn cẩn thận kể là đi thăm bạn + đính kèm scan passport + student card của mấy đứa bạn mình, thêm cả địa chỉ + sđt của bọn nó bên châu Âu nữa + ảnh chụp mình với tụi nó để tăng độ tin cậy.
Chúc bạn may mắn nghen
Bạn ơi! Mình dự định xin visa đi Pháp tự túc lần này( vì lần 1 mình có giấy mời), lần 2 thì mình không có giấy mời, mình cố gắng thử xin visa xem sao.
Mình tính đi Pháp, Áo rồi bay về Hungary thăm một người bạn,sau đó mình sẽ bay từ Hungary về Việt Nam, chuyến đi của mình là khoảng 20 ngày. Mình dự định đi vào đầu tháng 7/2015
Bạn đã có kinh nghiệm làm Travel plan, bạn có thề cho mình xin được không?lần trước mình đi pháp vì qua giúp gia đình bạn công việc nên không đi đâu chơi nên không có kinh nghiệm làm cái này.
địa chỉ email của mình: [email protected]
Xin nhờ sự giúp đỡ của các thành viên của Phuot.com
Rất mong nhận được email của bạn hay mọi người ở Phuot.com
Xin cảm ơn

Lienbella
02-06-2015, 09:54
Lịch trình này ko phải thực đi mà bạn chỉ cần lên để nộp ĐSQ xin visa thôi phải không? Vậy thì lại càng nên bỏ bớt điểm đến ra.

Paris mới vài ngày mà bạn không biết phải đi đâu cho hết ngày @_@ ???

Bạn kê các điểm chơi trong trung tâm thưa ra. Ví dụ riêng Louvre đi hẳn 1 ngày, Luxembourg, Mommatre mỗi nơi ít nhất nửa ngày, đi mua sắm ít nhất một ngày Lafeyette - Haussmann, một ngày La Defense.

Mà chỉ cần lang thang dọc sông Seine, ngồi cà phê quanh mấy quận trung tâm, xếp hàng lên Tháp chuông nhà thờ Đức Bà, xếp hàng lên tháp Eiffeil hay trải khăn nằm thảm cỏ Champ de Mars ngắm tháp ngắm trời cũng đều hết ngày rồi.

Chưa kể là Disneyland, Giverny - Monet garden, Versailles, Fontainebeau, Provins... là mỗi thứ một ngày rồi.

Loire Valley trước đó thì làm hẳn 3 -5 ngày trọn vẹn đi, đến Blois hoặc Tours rồi đạp xe quanh vùng chẳng hạn.

Thật tình là tuy Paris cũng nhiều điểm xấu xí để chê lắm nhưng vài lần đến Paris rồi mà chưa lần nào mình thấy thời gian ở Paris là đủ cả... chứ đừng nói là thừa không biết phải đi đâu.

Mà bạn làm lịch trình xin visa càng đơn giản thì càng dễ book phòng theo cho hợp lý. Đưa vào càng nhiều nơi càng dễ rối, mệt người ra.

P/s: Lịch trình của gia đình mình đi 15 ngày cũng chỉ 4 điểm: Paris - Bern - Colmar - Strasbourg, trong đó ở Paris 6 ngày mà thấy vẫn chỉ là đi lươn lướt thôi, chưa đủ đã đâu.

Bạn ơi! giúp mình xin cái travel plan để xin visa đi Pháp được không?
Mình dự đinh đi 20ngay. Ở Pháp 10 ngày, Ý 5 ngày và Hungary 5 ngày.Sau đó từ Hungary về Vnam.
Mình dự định đi dầu tháng 7/2015.
email của mình: [email protected]
Cảm ơn bạn rất nhiều

khunyeu
02-06-2015, 11:57
Các bạn cho mình hỏi cái này chút với :)

Cuối tháng 6 này mình đi Hà Lan dự hội thảo, đã có visa, mình apply single mà ĐSQ cho multi 1 năm (chắc tại mình từng có visa Schengen 1 lần rồi), cũng tốt vì mình định đi tiếp năm sau, đỡ phải apply lại

Visa lần này mình xin tại ĐSQ Hà lan, nhưng lần sau đi mình đi đâu cũng được chứ nhỉ??? cái điều kiện "nộp hồ sơ tại nước đến đầu tiên hoặc là thơi gian lưu trú dài nhất" chỉ áp dụng cho lúc xin visa thôi đúng ko mọi người? lần sau ko nhất thiết mình phải qua HL rồi mới đi đúng ko? mình nghĩ là thế cơ mà cứ hỏi lại cho chắc :D

à với lại lần này mình apply visa ở Hàn nhưng lần sau mình bay từ VN thì cũng ko liên quan gì đúng ko ạ?

thuhangtrinhhp
02-06-2015, 13:32
Mình xin visa Schengen tại ĐSQ Pháp tại HN, du lịch tự túc, nước nhập cảnh đầu tiên là Hy Lạp, nước xuất cảnh là Ý. Không thấy ai thắc mắc gì ngoại trừ nhân viên an ninh của sân bay Nội Bài.

jennynguyen10885
02-06-2015, 14:02
Bạn ơi! Mình dự định xin visa đi Pháp tự túc lần này( vì lần 1 mình có giấy mời), lần 2 thì mình không có giấy mời, mình cố gắng thử xin visa xem sao.
Mình tính đi Pháp, Áo rồi bay về Hungary thăm một người bạn,sau đó mình sẽ bay từ Hungary về Việt Nam, chuyến đi của mình là khoảng 20 ngày. Mình dự định đi vào đầu tháng 7/2015
Bạn đã có kinh nghiệm làm Travel plan, bạn có thề cho mình xin được không?lần trước mình đi pháp vì qua giúp gia đình bạn công việc nên không đi đâu chơi nên không có kinh nghiệm làm cái này.
địa chỉ email của mình: [email protected]
Xin nhờ sự giúp đỡ của các thành viên của Phuot.com
Rất mong nhận được email của bạn hay mọi người ở Phuot.com
Xin cảm ơn
Nếu bạn dự định đi đầu tháng 7 thì bạn đặt lịch hẹn nộp đi . Hè này đông lắm đó . Mình đi giữ tháng 7 mà mình đặt hẹn lúc giữa tháng 5 đến cuối tháng 6 mình mới được hẹn nộp .

miumtr
02-06-2015, 16:59
Dear anh/chị,
2,3 năm trước em có visa Schengen theo dạng du lịch tự túc tại DSQ Hà lan, năm nay đang plan quay lại châu âu, nhưng em mới xem qua 1 lượt trên website, bây giờ DSQ Hà Lan Hà Nội không nhận hồ sơ trực tiếp mà lại qua VFS phải không ạ ? Hồ sơ vẫn không có gì thay đổi mấy, nhưng liệu qua VFS có khó khăn hơn DSQ không ạ ? có cần chú ý đặc biệt khi nộp qua VFS không ạ ?

huyen.luuthu
02-06-2015, 22:58

Bạn book trên booking.com chọn free cancelation nhé. Book đại cho đúng lịch trình thôi sau đó mình đổi lại sau cũng được.

lynndang
03-06-2015, 17:27
Cả nhà có ai apply visa UK ngày 27/5 hoặc sau đó mà có kết quả rồi không a. Thấy vài bạn nộp 1 tuần đã có kết quả nên mình hỏi thăm thử. Không biết thông visa UK xét trong bao lâu ạ.
Cám ơn cả nhà.

hanchan
03-06-2015, 18:48
Các anh / chị Phượt thủ giúp em với khổ là bây giờ sắp đến hẹn nộp hồ sơ tại ĐSQ Đức nhưng mới phát hiện ra ngày sinh trên CMND , sổ hộ khẩu, giấy khai sinh lại khác với ngày trong passport nên kéo theo Giấy bảo lãnh dựa theo passport làm cũng theo ngày trong pp luôn ( chênh lệch nhau 1 ngày ) thì nộp vào ĐSQ hỏi có trả hồ sơ về ko ạ ??

dobby123
04-06-2015, 09:25
Các anh / chị Phượt thủ giúp em với khổ là bây giờ sắp đến hẹn nộp hồ sơ tại ĐSQ Đức nhưng mới phát hiện ra ngày sinh trên CMND , sổ hộ khẩu, giấy khai sinh lại khác với ngày trong passport nên kéo theo Giấy bảo lãnh dựa theo passport làm cũng theo ngày trong pp luôn ( chênh lệch nhau 1 ngày ) thì nộp vào ĐSQ hỏi có trả hồ sơ về ko ạ ??

Mình mới đi nộp hồ sơ và phỏng vấn đầu tuần này. Khi nộp thấy soi phần thư mời với phần tài chính của mình thôi. Giầy tờ nộp đủ thì đóng phí. Chiều hôm sau người ta gọi điện nhắn mang theo giấy tờ bổ sung khi đi phỏng vấn. Bạn ra cổng ĐSQ hỏi bác ngoài cổng hoặc ngồi quán cà phê gần sứ quán mà hóng chuyện :)). Hôm qua mình đi pv mới biết rất nhiều người và cò ngồi đấy để hỏi han, tư vấn

lynndang
04-06-2015, 14:05

E ơi, chị cũng vừa nhận đã có kết quả mà họ bảo "documents can be collected from the visa application centre where you submitted your application after 4 working days.". Vậy mình cứ lên lấy hay là chờ 4 ngày hả e. Tại hbua chị thấy e lên lầy luôn.
tks e

jennynguyen10885
04-06-2015, 19:28
Mọi người ơi giúp em với . Em đứng tên sổ đất và nhà thì nộp sổ đất thôi hay nộp luôn giấy xây dựng nhà vậy mọi người ? Thanks ạ !

Lienbella
05-06-2015, 09:04
Thanks bạn jennynguyen10885 nhiều.
kế hoạch của mình bị thay đổi, chắc cuối tháng 9 mình mới đi. tháng 8 mình sẽ book lịch hẹn xin visa.

GenieLeo
07-06-2015, 19:13
Cả nhà cho mình hỏi vài vấn đề với :D
- Hiện tại hợp đồng lao động mình mới đc có 6 tháng đủ chi phí trang trải cho 1/5 chuyến đi ( dự tính ) và 1 sổ tk 200tr + 15000$ thì có cần phải xin thêm bảng lương của bố mẹ để bù vào cho chi phí chuyến đi k ?
- Bên EU dùng thẻ master của ngân hàng là tiện nhất ạ ??
Cảm ơn cả nhà nhiều.

lecamtu1983
08-06-2015, 21:45
M vừa nhận dc visa của cả nhà chiều nay.M xin cảm ơn các bạn trên phượt nhiều lắm :)
Đầu tiên lúc đặt lịch hẹn, Đsq hẹn mình tận ngày 25.6 mới nộp hồ sơ, hôm sau m gọi lại hỏi xem có ngày nào gần gần hơn ko thì nhân viên Dsq cho m vào ngày đầu tháng 6. Lúc nộp hồ sơ, chị nhân viên chỉ hỏi mỗi: bạn làm ở đâu? rồi chụp ảnh lấy vân tay là xong.
Ah, mình nghĩ chắc quan trọng nhất là hợp đồng lao động và bảng lương để chứng minh mình ko ở lại, chứ còn chứng minh tài chính thì thú thật là mình chẳng có mấy thế mà vẫn qua. Cả chồng và vợ đều có sổ tk chưa đến 100tr :D
Có bạn nào đi sang Pháp ngày 8.7 ko thì cho nhà mình đi chung với :)

ngdieulien
09-06-2015, 00:02
Hi cả nhà,

Em đg chuẩn bị hs để nộp xin visa Pháp ( e chỉ đi mỗi Paris thui), có một vài thắc mắc, nhờ sự giúp đỡ của cả nhà

Dự tính đi từ 14/9-17/9 (4 ngày). Xuất phát từ UK, hiện em đã có visa UK, nhưng chưa book đc lịch nộp hs Pháp, lý do bên LSQ đưa ra là còn sớm quá. Tại em thấy mọi người nói thời điểm này đông, chỉ tính xin lịch tầm đầu T7 nộp là ok, nhưng k dc chấp thuận. Đành đợi thêm chừng 15 ngày nữa gọi lại sau.
Hs nộp gồm:

Passport (đã đi Sing, Cam). Hiện có thêm visa UK nữa
Form mẫu
Giấy xin nghỉ phép
Hợp đồng lao động vô thời hạn (song ngữ, sao y bản chính do công ty của em đóng dấu)
Quyết định tăng lương (tiếng Việt, dịch thuật & đóng dấu là một công ty tư vấn du học làm giúp em)
Sổ tiết kiệm (bản chính + photo). Giấy xác nhận số dư (song ngữ. mộc đỏ)
Sao kê tài khoản từ đầu năm đến giờ.
Bảng lương từ đầu năm đến giờ.
CMND (sao y, bản dịch công ty du học dịch & đóng dấu)
Sổ hộ khẩu (bản sao y, bản dịch do công ty tư vấn du học làm giúp)
Sổ đỏ (bản sao y, bản dịch do công ty tư vấn du học làm giúp)
Bảo hiểm du lịch (bản in từ email, thời buổi này mua qua mạng, gửi hợp đồng qua mạng luôn)
Vé máy bay khứ hồi VN-UK (thanh toán đầy đủ)
Em tính book luôn cái ks (free cancel trong TH k lấy đc visa) & book luôn vé khứ hồi từ UK-Paris (book loại bussiness để cancel đc)
Travel plan

Sau đây là câu hỏi của em:
1/ Em đọc thông tin trên trang lãnh sự quán Pháp, nó yêu cầu giấy tờ phải công chứng dịch thuật có dấu phòng tư pháp, của em là công ty du học đóng dấu giùm. Vậy có được không? Nếu không được, có bạn nào biết chỗ dịch & đóng dấu của phòng tư pháp không, chỉ giúp em với, trình độ tiếng của em "giỏi" quá, dịch không nổi.
2/ Trong TH em bị phỏng vấn, nếu ngta hỏi "m đi sang Pháp làm gì, với ai", em có nên nói là đi chơi với em gái em không, hiện em gái dg học ở UK, chưa có xin visa Pháp.
3/ Có cần đính kèm visa & passport của em gái em trong hs không?

Em cảm ơn cả nhà!

jennynguyen10885
09-06-2015, 10:57
M vừa nhận dc visa của cả nhà chiều nay.M xin cảm ơn các bạn trên phượt nhiều lắm :)
Đầu tiên lúc đặt lịch hẹn, Đsq hẹn mình tận ngày 25.6 mới nộp hồ sơ, hôm sau m gọi lại hỏi xem có ngày nào gần gần hơn ko thì nhân viên Dsq cho m vào ngày đầu tháng 6. Lúc nộp hồ sơ, chị nhân viên chỉ hỏi mỗi: bạn làm ở đâu? rồi chụp ảnh lấy vân tay là xong.
Ah, mình nghĩ chắc quan trọng nhất là hợp đồng lao động và bảng lương để chứng minh mình ko ở lại, chứ còn chứng minh tài chính thì thú thật là mình chẳng có mấy thế mà vẫn qua. Cả chồng và vợ đều có sổ tk chưa đến 100tr :D
Có bạn nào đi sang Pháp ngày 8.7 ko thì cho nhà mình đi chung với :)
Bạn hên quá . Mình gọi lại mà cũng ko được đổi ngày :(
Chúc mừng bạn nha !

Smallgirl226
09-06-2015, 11:51
Hi cả nhà,

Em đg chuẩn bị hs để nộp xin visa Pháp ( e chỉ đi mỗi Paris thui), có một vài thắc mắc, nhờ sự giúp đỡ của cả nhà

Dự tính đi từ 14/9-17/9 (4 ngày). Xuất phát từ UK, hiện em đã có visa UK, nhưng chưa book đc lịch nộp hs Pháp, lý do bên LSQ đưa ra là còn sớm quá. Tại em thấy mọi người nói thời điểm này đông, chỉ tính xin lịch tầm đầu T7 nộp là ok, nhưng k dc chấp thuận. Đành đợi thêm chừng 15 ngày nữa gọi lại sau.
Hs nộp gồm:

Passport (đã đi Sing, Cam). Hiện có thêm visa UK nữa
Form mẫu
Giấy xin nghỉ phép
Hợp đồng lao động vô thời hạn (song ngữ, sao y bản chính do công ty của em đóng dấu)
Quyết định tăng lương (tiếng Việt, dịch thuật & đóng dấu là một công ty tư vấn du học làm giúp em)
Sổ tiết kiệm (bản chính + photo). Giấy xác nhận số dư (song ngữ. mộc đỏ)
Sao kê tài khoản từ đầu năm đến giờ.
Bảng lương từ đầu năm đến giờ.
CMND (sao y, bản dịch công ty du học dịch & đóng dấu)
Sổ hộ khẩu (bản sao y, bản dịch do công ty tư vấn du học làm giúp)
Sổ đỏ (bản sao y, bản dịch do công ty tư vấn du học làm giúp)
Bảo hiểm du lịch (bản in từ email, thời buổi này mua qua mạng, gửi hợp đồng qua mạng luôn)
Vé máy bay khứ hồi VN-UK (thanh toán đầy đủ)
Em tính book luôn cái ks (free cancel trong TH k lấy đc visa) & book luôn vé khứ hồi từ UK-Paris (book loại bussiness để cancel đc)
Travel plan

Sau đây là câu hỏi của em:
1/ Em đọc thông tin trên trang lãnh sự quán Pháp, nó yêu cầu giấy tờ phải công chứng dịch thuật có dấu phòng tư pháp, của em là công ty du học đóng dấu giùm. Vậy có được không? Nếu không được, có bạn nào biết chỗ dịch & đóng dấu của phòng tư pháp không, chỉ giúp em với, trình độ tiếng của em "giỏi" quá, dịch không nổi.
2/ Trong TH em bị phỏng vấn, nếu ngta hỏi "m đi sang Pháp làm gì, với ai", em có nên nói là đi chơi với em gái em không, hiện em gái dg học ở UK, chưa có xin visa Pháp.
3/ Có cần đính kèm visa & passport của em gái em trong hs không?

Em cảm ơn cả nhà!
1/ Cty du học nếu có chức năng dịch thuật thì dấu họ vẫn phải lên phòng TP quận để xin, bạn xem cái dấu đó ghi là gì thì sẽ biết nó có đáp ứng hay k. Bạn có thể tới bất cứ văn phòng dịch thuật công chứng nào cũng đc hết.
2/ Nên nói chứ.
3/ Mang theo phòng nta sẽ hỏi, mình tin 90% nta sẽ hỏi luôn.

ngdieulien
09-06-2015, 12:02
@smallgirl226:
1/ Dấu của họ là mộc tròn, ghi là cty tư vấn du học ABC.
Tới phòng công chức, đưa bản gốc của mình, yêu cầu công chứng dịch thuật là đc hả bạn. Giá cả tầm như thế nào?

Tarja
10-06-2015, 10:08
Cả nhà ơi cho mình hỏi với: mình có đứa e nó xin visa thăm thân qua đsq Phần Lan 2 lần ko đc. Giờ nó định chuyển qua mua tour qua Pháp thì liệu có khả thi ko ạ? Và liệu bọn tour nó có nhận ko ạ?

hanchan
10-06-2015, 17:47
Có Anh / Chị nào đã từng nộp hồ sơ dịch thuật tiếng Anh vào ĐSQ Đức thời gian gần đây chưa ạ ? Hay bắt buộc phải dịch sang tiếng Đức ạ ?

Annguyen1009
12-06-2015, 22:05
Em là sinh viên vì hè này được nghỉ nên làm chuyến thăm thân sang Đức, hồ sơ em có: 1 giấy xác nhân sv, 1 giấy xin nghỉ phép, giấy bảo lãnh Verpflichtungserklarung, bảo hiểm ADAC, giấy chứng minh mối quan hệ với ng mời, vì còn là sinh viên nên e không chứng minh tài chính được, thì cơ hội pass có mỏng manh không ạ?

Smallgirl226
15-06-2015, 13:25
@smallgirl226:
1/ Dấu của họ là mộc tròn, ghi là cty tư vấn du học ABC.
Tới phòng công chức, đưa bản gốc của mình, yêu cầu công chứng dịch thuật là đc hả bạn. Giá cả tầm như thế nào?
Giá mình k rõ lắm vì mình có bằng tiếng nên tự dịch, mất phí có 20k cho phòng tư pháp huyện thôi. Hình như bên ngoài tầm 40-60k/page gì đó.

lttung
15-06-2015, 19:08
Đã có ai bị từ chối vì hộ chiếu bị ố một góc nhỏ bên ngoài như này chưa ạ:

dobby123
15-06-2015, 22:54
Bây giờ mình mới log in vào thấy PM của bạn. Mình thấy là tờ hướng dẫn với 2 điểm số 1 với số 2 là "in tờ hướng dẫn ra" "đọc kỹ hướng dẫn" là mình cũng thấy ghê rồi. Tốt nhất là cứ làm theo hướng dẫn, dịch giấy tờ tiếng Việt sang tiếng Đức, cái nào có song ngữ Anh/Việt thì mình không dịch đâu. Mình dịch ngay ở dịch thuật Phú Thịnh ngay Trần Phú ý. google ra nhé. 80k/trang. Dịch xong ship tận nơi 20k vì chỗ mình cũng gần ý :D

Hôm nay mình đã đi lấy kết quả và có visa. Chúc bạn may mắn.

Có Anh / Chị nào đã từng nộp hồ sơ dịch thuật tiếng Anh vào ĐSQ Đức thời gian gần đây chưa ạ ? Hay bắt buộc phải dịch sang tiếng Đức ạ ?

GenieLeo
16-06-2015, 08:24
Cả nhà cho mình hỏi là tờ đơn xin visa điền chữ in hoa hết hay viết bt ạ ?? tại phần địa chỉ trường với địa chỉ làm mà ghi in hoa hết thì k đủ :(
sợ ghi bt cũng k đủ ấy chứ :'(

jennynguyen10885
16-06-2015, 20:38
Cả nhà cho mình hỏi là tờ đơn xin visa điền chữ in hoa hết hay viết bt ạ ?? tại phần địa chỉ trường với địa chỉ làm mà ghi in hoa hết thì k đủ :(
sợ ghi bt cũng k đủ ấy chứ :'(
Bạn chỉ ghi cái tên in hoa hết thôi , còn ô khác ghi bình thường

hanchan
17-06-2015, 21:01
Anh/chị cho em hỏi chuyện là e chỉ mới đi mỗi Sing thôi chưa đi nước nào có xin visa cả . Lần này e xin visa đi Đức dạng thăm thân kết hợp du lịch nhưng nghe bảo nếu em xin visa nhiều lần thì tỉ lệ đậu rất khó hơn so với một lần đúng ko ạ ? Có một người chị làm trong du lịch khuyên em chỉ nên xin loại 1 lần ở tại Đức thôi . Anh / chị cho em xin ý kiến với ạ .

Tarja
17-06-2015, 21:55
Em có lí do j mà cần phải xin multiple ko? Nếu ko thì em cứ xin single thôi cho lành ;) Về mặt lý thuyết mà nói thì ko sao, nhưng thực tế thì đúng là xin lần đầu ko nên xin quá dài và multiple, xin single thôi, đúng theo kiểu tao vào chơi rồi tao về thẳng ko quanh co ;)

hanchan
18-06-2015, 10:23
Do dì em bên Đức bảo khi qa đó Dì sẽ book tour Pháp - Ý - Thụy Sĩ đi chơi thế nên e cần xin multiple đó ạ . E chỉ xin đi 3 tuần thôi ạ . Thế khó xin hả chị ?

GenieLeo
18-06-2015, 10:50
Do dì em bên Đức bảo khi qa đó Dì sẽ book tour Pháp - Ý - Thụy Sĩ đi chơi thế nên e cần xin multiple đó ạ . E chỉ xin đi 3 tuần thôi ạ . Thế khó xin hả chị ?

bạn xin visa schengen là đc đi 26 nc r mà multi theo mình hiểu là bạn đi r về r lại đi tức là nhập cảnh nhiều lần vào các nước schengen mới cần. còn single là bạn xin 1 lần đi trong 26 nước sau đó về lại VN muốn đi tiếp thì phải xin tiếp.

hanchan
18-06-2015, 11:20
Do mình từ Đức book tour đi các nước khác rồi về lại Đức sau đó mới bay về VN . Như vậy là nhập cảnh 2 lần tại Đức rồi chứ nhỉ ?

GenieLeo
18-06-2015, 11:22
Do mình từ Đức book tour đi các nước khác rồi về lại Đức sau đó mới bay về VN . Như vậy là nhập cảnh 2 lần tại Đức rồi chứ nhỉ ?

đức nằm trong khối schengen nó bỏ việc kiểm soát biên giới với mấy nước schengen hết r nên ks đâu

Tarja
18-06-2015, 12:05
Em đi trong khooiss schengen cơ mà, em quay đi quay lại bao nhiêu lần cũng đc, miễn là em ko ra khỏi schengen. Xin single entry thôi. Cái mục khai qua bao nhiêun schengen states thì em kê ra những nc em định đi, mà em ko kê, kê mỗi Đức cũng ko sao, vì em đi dạng thăm thân ko cần nộp lịch trình.

hanchan
18-06-2015, 13:29
Ôi em cảm ơn các anh chị nhiều lắm ạ 😊

nguyenthanh191
18-06-2015, 13:49
Chào các bác, tình hình là em mới nhận được giấy từ chối Visa từ đại sứ quán Phần Lan gửi về (em phỏng vấn hôm 12/06). Lý do em bị từ chối là "your intention to leave the territory of the member state before the expiry of visa could not be ascertained" dịch nôm na là "Đại sứ quán không xác định được liệu người xin thị thực có rời khỏi lãnh thổ các nước thuộc Khối Schengen trước khi thị thực hết hạn hay không". Thực sự em rất buồn hic, tại tất cả các giấy tờ của em đều rất đầy đủ có khi còn hơn những thứ mà họ yêu cầu ý . Ngoài ra họ còn gửi em hướng dẫn để phản hồi quyết định này, em không biết liệu có khả năng em đậu lại được không ạ hay bây giờ em phải làm sao .

Cảm ơn các các trước nha tháng 8 em đi rồi

hanchan
18-06-2015, 14:17
À chị Tarja ơi , có thể cho e hỏi thêm ? Em vừa nghe nói visa schegen có thể bị giới hạn tại 1 nước . Trường hợp này là sao vậy ạ ? E điền vào đơn là đi thăm thân và giấy bảo lãnh cũng thế . Họ có nghi vấn và chấp nhận cho e du lịch sang các nước khác thuộc khối schengen ko ạ ?

ngdieulien
18-06-2015, 15:52
Em có kế hoạch đi Paris từ 14-17/9, nhưng trước đó em sẽ đi UK từ 6/9-14/9, đi Paris, quay lai UK chơi thêm mấy hôm nữa rồi mới về VN. Gọi lên lãnh sự quán Pháp xin lịch nộp hs, hẹn em tới tận 19/8, hnay gọi lên năn nỉ đổi lịch, đổi sớm đc 2 ngày thành 17/8. Cả nhà có cách nào để xin nộp sớm hơn không. Em muốn có sớm, để còn mua vé wa Pháp, mua càng muộn vé càng mắc. Lúc nộp hs, em book loại vé bussines luôn để còn hủy, chứ k dám liều mua vé trc, lỡ có gì tiếc lắm, huuu.

Nineplus
18-06-2015, 17:10
Mọi người ơi cho e hỏi trong phần điền địa chỉ nhà là mình điền địa chỉ trong sổ hộ khẩu hay là điền địa chỉ mình đang ở vậy?e ở tỉnh nên có hai địa chỉ khác nhau?

Tarja
18-06-2015, 17:17
À chị Tarja ơi , có thể cho e hỏi thêm ? Em vừa nghe nói visa schegen có thể bị giới hạn tại 1 nước . Trường hợp này là sao vậy ạ ? E điền vào đơn là đi thăm thân và giấy bảo lãnh cũng thế . Họ có nghi vấn và chấp nhận cho e du lịch sang các nước khác thuộc khối schengen ko ạ ?
Uh chị cũng thấy có ng bị giới hạn, như như bạn chị đã từng bị khi xin visa công tác. Thường thì toàn là visa schengen, cái form điền cũng là form schengen mà ko lo đâu. Em lo lắng thì phần điền các schengen states em điền thêm các nước khác vào cho chắc.

xuanhoa2000ru
19-06-2015, 08:09
Mọi người ơi cho e hỏi trong phần điền địa chỉ nhà là mình điền địa chỉ trong sổ hộ khẩu hay là điền địa chỉ mình đang ở vậy?e ở tỉnh nên có hai địa chỉ khác nhau?

Địa chỉ nhà là địa chỉ nơi bạn đang ở (hoặc tạm trú), có thể khác với địa chỉ trong sổ hộ khẩu. Bạn chỉ ghi địa chỉ nơi bạn đang ở.

GenieLeo
19-06-2015, 20:07
Mình mới nộp hồ sơ sáng nay :))) ng nhận hồ sơ của mình là 1 cô tóc dài.
Thấy mấy ng nộp trc ai cũng 10-20p mình vào hỏi mấy câu đơn giản như đi 1 mình à? nhà có ai ở bển k? bố mẹ anh chị em ở đây luôn à. rồi cô đó check sổ hk photo chưa dịch của mình và hơi ngạc nhiên khi thấy mình lại có thêm 1 bản dịch ( thiết nghĩ gặp trúng ng dễ k cần bản dịch làm phí mất tiền đi dịch :(( ) sau đó lấy dấu vân tay và chụp hình. Tất cả chỉ tầm 5p. Sau khi mình nộp từ 1-2h thì gọi điện về cty để confirm lại thì nói ok. Chứng minh tài chính của mình khá mạnh ( 1 sổ 200tr 1 sổ 48tr và 1 sổ 15000$ có ghi rõ nguồn từ bố mẹ ), plan làm cũng khá chi tiết ( 5 tờ A4 ). Giờ chờ T6 tuần sau lấy kq thôi ^^ hy vọng suôn sẻ.

jennynguyen10885
19-06-2015, 23:53
Thấy mấy ng nộp trc ai cũng 10-20p mình vào hỏi mấy câu đơn giản như đi 1 mình à? nhà có ai ở bển k? bố mẹ anh chị em ở đây luôn à. rồi cô đó check sổ hk photo chưa dịch của mình và hơi ngạc nhiên khi thấy mình lại có thêm 1 bản dịch ( thiết nghĩ gặp trúng ng dễ k cần bản dịch làm phí mất tiền đi dịch :(( ) sau đó lấy dấu vân tay và chụp hình. Tất cả chỉ tầm 5p. Sau khi mình nộp từ 1-2h thì gọi điện về cty để confirm lại thì nói ok. Chứng minh tài chính của mình khá mạnh ( 1 sổ 200tr 1 sổ 48tr và 1 sổ 15000$ có ghi rõ nguồn từ bố mẹ ), plan làm cũng khá chi tiết ( 5 tờ A4 ). Giờ chờ T6 tuần sau lấy kq thôi ^^ hy vọng suôn sẻ. chúc bạn may mắn nè . Sắp tới cũng tới mình . Hy vọng tất cả đều đậu visa !

linkinp
20-06-2015, 10:22
các anh chị/các bạn cho mình hỏi vấn đề này với ah:

Giả sử mình định nghỉ việc trong vòng 01 tháng tới (chưa có Cty mới) & tranh thủ khoảng thời gian gap để đi du lịch, trong hồ sơ apply mình có HDLĐ ở Cty này, xác nhận lương các tháng đã trả, đơn xin nghỉ việc & thư trình bày lý do. Nếu ĐSQ gọi điện đến Cty và biết rằng mình đã nộp đơn xin thôi việc thì khả năng được chấp nhận ko :SSS

Tarja
20-06-2015, 12:14
các anh chị/các bạn cho mình hỏi vấn đề này với ah:

Giả sử mình định nghỉ việc trong vòng 01 tháng tới (chưa có Cty mới) & tranh thủ khoảng thời gian gap để đi du lịch, trong hồ sơ apply mình có HDLĐ ở Cty này, xác nhận lương các tháng đã trả, đơn xin nghỉ việc & thư trình bày lý do. Nếu ĐSQ gọi điện đến Cty và biết rằng mình đã nộp đơn xin thôi việc thì khả năng được chấp nhận ko :SSS

Ý bạn là bạn ko đưa ra thông tin bạn thôi việc mà chỉ nộp giấy nghỉ phép?
Theo mình cũng chả sao, việc đi du lịch between jobs cũng phổ biến. Anyway cũng 50-50 nếu ng duyệt hồ sơ đánh giá theo hướng tiêu cực là bạn đang thất nghiệp nên ko có ràng buộc j.
Quyết định đưa ra căn cứ trên nhiều dữ liệu. Ko biết bạn có những j :) Nếu hộ chiếu bạn đi nhiều rồi thì sẽ tạo lòng tin hơn. Nếu bạn có hợp đồng với cty mới để show thì càng tốt hơn.

Apple2007
20-06-2015, 14:52
Thấy mấy ng nộp trc ai cũng 10-20p mình vào hỏi mấy câu đơn giản như đi 1 mình à? nhà có ai ở bển k? bố mẹ anh chị em ở đây luôn à. rồi cô đó check sổ hk photo chưa dịch của mình và hơi ngạc nhiên khi thấy mình lại có thêm 1 bản dịch ( thiết nghĩ gặp trúng ng dễ k cần bản dịch làm phí mất tiền đi dịch :(( ) sau đó lấy dấu vân tay và chụp hình. Tất cả chỉ tầm 5p. Sau khi mình nộp từ 1-2h thì gọi điện về cty để confirm lại thì nói ok. Chứng minh tài chính của mình khá mạnh ( 1 sổ 200tr 1 sổ 48tr và 1 sổ 15000$ có ghi rõ nguồn từ bố mẹ ), plan làm cũng khá chi tiết ( 5 tờ A4 ). Giờ chờ T6 tuần sau lấy kq thôi ^^ hy vọng suôn sẻ.

Đại sứ quán gọi về công ty bạn để check thông tin ah?

Apple2007
20-06-2015, 15:05
Mình có cái hẹn xin thị thực Đức ngắn hạn cuối tháng 7 thừa định cancel. Ai có cần lịch sớm PM mình để mình lúc mình cancel thì vào book luôn. Chẳng biết có hiện luôn lên cho các bạn book không nhưng cứ thử.

GenieLeo
20-06-2015, 15:06
Đại sứ quán gọi về công ty bạn để check thông tin ah?

đúng r, hỏi xem mình có làm việc ở đó k và thái độ làm việc của mình ntn
LSQ gọi về và hỏi gặp giám đốc cty để nc

consongnho
20-06-2015, 18:01
@ GenieLeo
Bạn xin visa Pháp hả bạn? Vậy là ko cần dịch hộ khẩu ?

GenieLeo
20-06-2015, 20:25
@ GenieLeo
Bạn xin visa Pháp hả bạn? Vậy là ko cần dịch hộ khẩu ?

Mình k dám chắc việc này nhưng mình nghĩ phụ thuộc vào ng nhận hồ sơ

hanchan
21-06-2015, 11:57
À chị Tarja ơi , bên ĐSQ Đức yêu cầu là điền đơn online thế em lỡ tạo 2 cái đơn cho 1 người , thế có 2 mã vạch thì có sau không chị ạ ?

Apple2007
22-06-2015, 14:44
À chị Tarja ơi , bên ĐSQ Đức yêu cầu là điền đơn online thế em lỡ tạo 2 cái đơn cho 1 người , thế có 2 mã vạch thì có sau không chị ạ ?

Lanh chanh trả lời hộ: Không sao đâu bạn. Bạn cứ save cái nào đúng rồi in ra để nộp thôi.

linkinp
23-06-2015, 12:52
ý mình là mình nộp đơn xin thôi việc luôn, chứ ko phải là giấy nghỉ phép tạm thời. Mình thấy Tarja nói hợp lý rùi, nhưng mình đang nghĩ tới 1 tình huống khác:
Giả sử tại thời điểm nộp mình chưa có Công ty mới nên ko thể show ra HDLĐ mới. Nhưng sau khi nộp hồ sơ thì đã tìm được việc. Như vậy mình có thể bổ sung giấy tờ dc ko, hay là chỉ khi nào họ yêu cầu thì mình mới được phép nộp?? Mình sợ nếu họ gọi tới Cty cũ check thông tin cho fail luôn mà chả báo j cho mình cả :(

toratora
23-06-2015, 14:48
Có anh/chị nào từng xin visa Đức cho em hỏi xíu về các giấy tờ mà lãnh sự yêu cầu: hộ khẩu mình có phải photo tất cả các trang không và hộ chiếu mình chỉ cần photo cái trang có mặt của mình + các trang có dấu hay phải photo luôn mấy trang bị chú, gia hạn v.v...

Cám ơn mọi người nhiều

bemap86
23-06-2015, 14:54
ý mình là mình nộp đơn xin thôi việc luôn, chứ ko phải là giấy nghỉ phép tạm thời. Mình thấy Tarja nói hợp lý rùi, nhưng mình đang nghĩ tới 1 tình huống khác:
Giả sử tại thời điểm nộp mình chưa có Công ty mới nên ko thể show ra HDLĐ mới. Nhưng sau khi nộp hồ sơ thì đã tìm được việc. Như vậy mình có thể bổ sung giấy tờ dc ko, hay là chỉ khi nào họ yêu cầu thì mình mới được phép nộp?? Mình sợ nếu họ gọi tới Cty cũ check thông tin cho fail luôn mà chả báo j cho mình cả :(

Mình cũng đang có ý định và lăn tăn như bạn. ngồi hóng kinh nghiệm từ các phượt thủ khác và bạn :) nhớ update nhé !

Tarja
23-06-2015, 16:09
Mình ko biết bạn nộp đsq nào, vì có những đsq ko cho bổ sung hồ sơ. Ví dụ Pháp ko cho bổ sung, và thgian process cũng chỉ có 1 tuần thôi.
Mình thì nghĩ ko sao cả, vì bản thân mình cái visa châu âu đầu tiên của mình cũng ko có hđlđ j hết, chỉ có mỗi bảng kê tk ngân hàng thôi. Bạn thêm cái thư trình bày nữa. Rồi chờ kq thôi chứ đằng nào cũng làm j có cái j hơn mà nộp ;)

madocanh94
23-06-2015, 16:15
Tình hình là e vừa nộp đơn xin thị thực Pháp 22/6 vừa rồi. Hồ sơ có người nước ngoài mời xong vì chứng minh tài chính quá ít ( e có 40m vnd trong tk) nên họ yêu nộp bổ sung thêm hồ sơ tiền sổ tiết kiệm, giấy khai sinh, cmt, giấy bảo lãnh của bố mẹ. Ngay trong chiều em đã nộp lại, nhưng vì không có thời gian nên không dịch đựoc giấy khai sinh và giấy bảo lãnh. Anh chị cho hỏi thế có khả năng đựoc không ạ, họ hen 7 ngày sau có kqua.
Em xin Visa lần đầu, hiện là sinh viên.

Apple2007
23-06-2015, 16:54

Mình nghĩ là nếu tại thời điểm bạn nộp đơn mà bạn đã thôi việc ở công ty thì bạn không nộp HDLD nữa. Vì HĐ lao động và các giấy tờ khác liên quan đến công ty để chứng minh bạn có ràng buộc để phải quay trở lại và có khả năng tài chính để chi trả chuyến đi. Giờ thôi việc thì ko còn gì liên quan đến cty đó.

Apple2007
23-06-2015, 17:01
Có anh/chị nào từng xin visa Đức cho em hỏi xíu về các giấy tờ mà lãnh sự yêu cầu: hộ khẩu mình có phải photo tất cả các trang không và hộ chiếu mình chỉ cần photo cái trang có mặt của mình + các trang có dấu hay phải photo luôn mấy trang bị chú, gia hạn v.v...

Cám ơn mọi người nhiều

Hộ khẩu phải photo và dịch sang tiếng Anh hoặc Đức các trang có thông tin nhé ( thông tin viết tay ý). Cẩn thận thì bạn dịch công chứng, mà trình độ siêu tự dịch ko công chứng cũng được.
Hộ chiếu photo các trang có thông tin và dấu (cứ trang nào có dấu thi photo, ko có thì thôi).

Apple2007
23-06-2015, 17:08

Cám ơn mọi người nhiều

Hộ khẩu phải photo và dịch sang tiếng Anh hoặc Đức các trang có thông tin nhé ( thông tin viết tay ý). Cẩn thận thì bạn dịch công chứng, mà trình độ siêu tự dịch ko công chứng cũng được.
Hộ chiếu photo các trang có thông tin và dấu (cứ trang nào có dấu thì photo, ko có thì thôi).

NangCaoNguyen
23-06-2015, 18:12
Cho em hỏi trường hợp mình xin visa Pháp nhưng nhập cảnh ở Đức đầu tiên được không ạ? Hay bắt buộc Pháp đầu tiên!

GenieLeo
23-06-2015, 18:17
Cho em hỏi trường hợp mình xin visa Pháp nhưng nhập cảnh ở Đức đầu tiên được không ạ? Hay bắt buộc Pháp đầu tiên!

Trong plan bạn cứ nộp nhập cảnh pháp đầu tiên đi. Còn khi có visa r thì nhập cảnh nước schengen nào cũng đc

madocanh94
23-06-2015, 20:14
Mọi người ai có kinh nghiệm về việc thiếu bản dịch mà vẫn được cấp visa, trả lời e cho yên tâm với ạ, E cảm ơn

madocanh94
23-06-2015, 20:20
Tình hình là e vừa nộp đơn xin thị thực Pháp 22/6 vừa rồi. Hồ sơ có người nước ngoài mời xong vì chứng minh tài chính quá ít ( e có 40m vnd trong tk) nên họ yêu nộp bổ sung thêm hồ sơ tiền sổ tiết kiệm, giấy khai sinh, cmt, giấy bảo lãnh của bố mẹ. Ngay trong chiều em đã nộp lại, nhưng vì không có thời gian nên không dịch đựoc giấy khai sinh và giấy bảo lãnh. Anh chị cho hỏi thế có khả năng đựoc không ạ, họ hen 7 ngày sau có kqua.

Thanhthuy1213
23-06-2015, 23:18
Minh thay xin Visa SZ gio nhieu khe hon, ls bat fai sao y & dich cong chung
Nam ngoai minh xin ko can, chi can ban dich . Neu ban gioi Google thi co ngay bo hso dich tieng Anh or Phap...gio bat fai co cong chung...thay buon 5'
Uc thi nguoc lai...hoi trc bat, gio ko. Hey

jennynguyen10885
24-06-2015, 10:05
Trùi bgio bắt nộp giấy khai sinh nữa cơ à . :((

GenieLeo
24-06-2015, 10:20

Mình đâu bị bắt nộp đâu ^^

Tarja
24-06-2015, 12:02

Nộp khai sinh là vì bạn kia bị yêu cầu nộp giấy bảo lãnh của bố mẹ.
@madocanh94: nộp bản tiếng V thì nv ng P duyệt visa đọc làm sao :( Mình thấy dịch nhanh mà nhỉ, nếu ko muốn ra dịch vụ thì tự dịch cho nhanh, hoặc down mẫu về trên mạng đầy. Anyway em đã nộp bản ko dịch rồi thì cũng có thđổi đc đâu, 1 tuần nhanh lắm.

madocanh94
24-06-2015, 17:13
Nộp khai sinh là vì bạn kia bị yêu cầu nộp giấy bảo lãnh của bố mẹ.
@madocanh94: nộp bản tiếng V thì nv ng P duyệt visa đọc làm sao :( Mình thấy dịch nhanh mà nhỉ, nếu ko muốn ra dịch vụ thì tự dịch cho nhanh, hoặc down mẫu về trên mạng đầy. Anyway em đã nộp bản ko dịch rồi thì cũng có thđổi đc đâu, 1 tuần nhanh lắm.
Đúng ạ, vì số tiền trong tk e không đủ nên phải bảo lãnh bởi bố mẹ, hôm đó nộp gấp quá, e có đúng 1 tiếng để về nhà làm 1 đống sao kê nên không kịp. Giờ e lo quá, hôm đó chị pv cũng bảo là sao không có. Giấy tờ khác thì e ok, có mỗi cái đó.

hanchan
25-06-2015, 00:58
Sao em nộp hồ sơ họ không màn nhìn đến giấy xác nhận số dư của ngân hàng , giấy đăng kí thuế và giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước ( biên lai tiền thuế doanh nghiệp ) mà trả lại hết , e có dịch sang tiếng anh tất cả giấy tờ đó 😢 Họ hẹn em 6 ngày đến lấy nhân tiện bổ sung giấy tơ vào ngày đó luôn . Không biết em có đc cấp visa ko 😢

xuanhoa2000ru
25-06-2015, 15:48
Mình vừa nhận được visa UK hôm nay. Mình nộp ở VFSGLOBAL HANOI hôm thứ 2 tuần trước ngày 15/06/2015. Ngày hôm qua 24/06/2015 họ đã gọi điện lên nhận. Trước đấy mình đã xin được visa Schengen rồi. Mình đi các nước châu Âu trước, sau đó đi tầu từ Brussels qua London. Rồi từ London bay về VN.

Khi mình nộp mình chuẩn bị tất cả các giấy tờ giống như đã nôp xin visa Schengen, mặc dù có thông báo chính thức là bỏ bớt một số giấy tờ. Các giấy tờ mình nộp chỉ liên quan đển hành trình ở Anh thôi, không dính dáng gì đến phần đi các nước châu Âu của mình. Họ đã trả lại rất nhiều như: plan chuyến đi, vé máy bay, đặt phòng khách sạn, bảo hiểm, copy hộ khẩu, bảng lương, giấy chứng nhận độc thân, hợp đồng lao động...

Theo mình thừa còn hơn thiếu, các bạn cứ nộp tất cả các giấy tờ mà trước đây quy định. Riêng copy hộ chiếu thì không cần nộp. Các giấy tờ mà họ trả lại cho mình và bạn mình lại không giống nhau. Theo mình đánh giá quan trọng nhất là các giấy tờ liên quan đến tài sản tiền của bạn. Mình nộp Xác nhận số dư tài khoản thẻ ngân hàng và số dư chứng khoán. Mình không có sổ đỏ nhà đất hay giấy tờ xe cộ gì cả.

Một lưu ý khi bạn khai đơn xin visa qua mạng:

Mục "WHAT IS THE COST TO YOU PERSONALLY OF YOUR TRIP IN GBP(£)?": Bạn tính sơ sơ tổng số tiền tối thiểu mà bạn sẽ phải chi cho chuyến đi, bao gồm vé máy bay, ăn ở... Ví dụ: 1 người hết 2.000£

Mục "THE TOTAL AMOUNT OF MONEY YOU HAVE FOR THIS TRIP": đây là số tiền mà bạn dành dụm được cho chuyến đi của bạn. Số tiền này phải lớn hơn số tiền tối thiểu mà bạn sẽ phải chi cho chuyến đi. Tức là lớn hơn con số 2.000£. Tốt nhất bạn ghi 3.000£

Các mục tiếp theo: THE COST OF THE AEROPLANE, BOAT OR TRAIN TICKETS (vé máy bay, vé tầu, xe...)
THE COST OF YOUR ACCOMMODATION (chi phí khách sạn)
THE COST OF YOUR LIVING EXPENSES (chi phí ăn uống)
Bạn lưu ý là tổng 3 mục này phải bằng tổng số tiền tối thiểu cho chuyến đi, tức là 2.000£, trong đó:
THE COST OF THE AEROPLANE, BOAT OR TRAIN TICKETS: 800£
THE COST OF YOUR ACCOMMODATION: 300£
THE COST OF YOUR LIVING EXPENSES: 900£

Còn trong mục: WHAT IS THE MAIN ADDRESS AND CONTACT DETAILS OF WHERE YOU WILL BE STAYING WHILST IN THE UK? thì bạn ghi địa chỉ, đt, email của khách sạn mà bạn ở và bạn nộp luôn booking khách sạn. Sau này bạn có thể thay đổi khách sạn tuỳ thích.

NangCaoNguyen
25-06-2015, 23:42
Cho mình hỏi xin visa du lịch tụ túc ở Lsq Pháp hay lsq Đức tại TPHCM thì nơi nào dễ đậu ạ? Vì m thấy vé đi Đức rẻ nhưng ko biết xin visa có dễ hơn Pháp không? Hoặc mình xin ở Pháp nhưng vô Đức trước được không?
Mình cám ơn

hanchan
25-06-2015, 23:46
Đứ không cấp visa du lịch dạng tự túc mà phải có thư mời bạn ạ .

Thanhthuy1213
26-06-2015, 12:48
Cho mình hỏi xin visa du lịch tụ túc ở Lsq Pháp hay lsq Đức tại TPHCM thì nơi nào dễ đậu ạ? Vì m thấy vé đi Đức rẻ nhưng ko biết xin visa có dễ hơn Pháp không? Hoặc mình xin ở Pháp nhưng vô Đức trước được không?
Mình cám ơn

Pháp dễ nhất đó bạn, nhưng cũng phải chuẩn bị hồ sơ cẩn thận.
tuy dễ nhưng do ẩu tả, mình cũng từng bị rớt đó bạn
chúc ban thành công

GenieLeo
26-06-2015, 15:04
Mình đậu r cả nhà ơi.
Mình xin 18 ngày LSQ cho 25 ngày và phải trình diện sau khi về VN

jennynguyen10885
26-06-2015, 16:45
Mình đậu r cả nhà ơi.
Mình xin 18 ngày LSQ cho 25 ngày và phải trình diện sau khi về VN
Chúc mừng bạn nha !

NangCaoNguyen
26-06-2015, 17:28
Có visa Pháp nhập vô Đức trước được không mn?

jennynguyen10885
26-06-2015, 17:37
Có visa Pháp nhập vô Đức trước được không mn?
Được nha bạn !

hanchan
26-06-2015, 18:37
Bạn Genie Leo xin visa bên LSQ nào vậy bạn ?

jennynguyen10885
26-06-2015, 19:35
Bạn Genie Leo xin visa bên LSQ nào vậy bạn ?
Bạn ấy xin bên LSQ Pháp đó bạn .

xuanhoa2000ru
26-06-2015, 20:46
Mình cám ơn

Theo kinh nghiệm của mọi người chia sẻ trên trang này thì xin ở LSQ Pháp dễ hơn ở LSQ Đức bạn ơi. Và rất nhiều người đã chia sẻ rằng xin visa ở LSQ 1 nước nhưng lại nhập cảnh vào châu Âu từ 1 nước khác. Chưa thấy ai nói là bị trục trặc trong chuyện này. Vì vậy bạn đừng băn khoan nhé!

APOFU
26-06-2015, 21:37
Mình vừa lấy visa Tây Ban Nha xong.nộp ở VFS Nguyễn Du.
TBN làm việc máy móc quá. Xin 15 ngày cấp đúng 15 ngày. Lịch trình ghi ngày nhập cảnh là ngày nào thì thời hạn visa dúng ngay ngày đó. Các giấy tờ thì bắt phải hợp thức hóa Lanh sự

Minh từ đi EU 3 lần rồi. Vợ mình hồ sơ tuơng tự, nộp LSQ Pháp dc 1 năm multi.

GenieLeo
27-06-2015, 04:25
Chúc mừng bạn nha !

Cảm ơn bạn :D chúc bạn thành công vào ngày 29 nhé ;)

jennynguyen10885
27-06-2015, 08:48
Cảm ơn bạn :D chúc bạn thành công vào ngày 29 nhé ;)

Cảm ơn bạn nhiều :D

chipsh09
27-06-2015, 12:08
chào anh chị!
chẳng là e sắp đi du học CH Síp. thuộc schengen. nhưng ko biết visa Síp có được đi du lịch sang các nước pháp, ý, đức.. không nhỉ?
Nếu muốn đi du lịch sang các nước này thì phải làm gì ah?
Mong các a/c chỉ bảo cho e với. Em cảm ơn nhiều nhiều.

thichcovua
27-06-2015, 12:19
Hình như Síp (Cyprus) chưa phải là thành viên khối Schengen đâu bạn. Tuy nhiên, nếu bạn có Visa loại D của 1 trong các nước thuộc khối Schengen cấp, thì bạn có thể đi qua lại giữa các nước trong khối với nhau, lưu trú tối đa 90 ngày trong vòng 6 tháng.

chào anh chị!
chẳng là e sắp đi du học CH Síp. thuộc schengen. nhưng ko biết visa Síp có được đi du lịch sang các nước pháp, ý, đức.. không nhỉ?
Nếu muốn đi du lịch sang các nước này thì phải làm gì ah?
Mong các a/c chỉ bảo cho e với. Em cảm ơn nhiều nhiều.

madocanh94
29-06-2015, 09:40
Có bạn nào nộp đơn 22/6 dsq Pháp nhận được kết quả chưa ạ ?

GenieLeo
29-06-2015, 10:26
Có bạn nào nộp đơn 22/6 dsq Pháp nhận được kết quả chưa ạ ?

chiều mới trả kq bạn ơi ^^

madocanh94
29-06-2015, 10:55
chiều mới trả kq bạn ơi ^^

mình đến đó nhận hay họ gọi thông báo hả GenieLeo