PDA

View Full Version : Đánh giá chất lượng khách sạn ở Hội An

Havana
18-09-2007, 18:56
Hội An ngày nay trở thành một địa danh không thể thiếu được với bất kỳ ai khi đến miền Trung VN. Khách du lịch tấp nập đêm ngày trên các khu phố đặc trưng của thị xã xinh xắn cổ kính này.
Và đương nhiên khách sạn cũng mọc lên đáp ứng nhu cầu không ngừng gia tăng của khách du lịch bốn phương.
Chắc chúng ta cũng có ít nhất một lần nghỉ lại khách sạn nào đó ở Hội An. Vậy bạn có cảm nhận gì về cung cách phục vụ, vị trí hay các trang thiết bị trong phòng cũng như tiện nghi của khách sạn?
Hãy cùng tôi chia sẻ cảm nhận với mọi người nhé.

Havana
18-09-2007, 19:01
Tôi đã từng ở khách sạn Thuỳ Dương cùng gia đình trong một chuyến đi nghỉ. Khách sạn này chắc có khoảng 40 phòng, có hồ bơi ở giữa, khách đứng trên ban công có thể nhìn xuống hồ bơi.
Sảnh chờ bài trí gần gũi; nhân viên vui vẻ, ân cần; các đồ vải trong phòng sạch sẽ; ăn sáng hơi ít món.
Và giá rất tốt cho người Việt, từ 350.000VND/phòng đêm bao gồm ăn sáng.
Vị trí khá đẹp, nằm ở đường Nhị Trưng, tuy là khu phố mới nhưng ngay sát khu phố cổ, đi bộ vài chục mét là tới Chùa Cầu.

Tôi chấm khách sạn này 3 sao.

CVN
18-09-2007, 19:20
Golden Sand Resort: 4.5 sao
1. Địa chỉ: Bãi biển Cửa Hội

2. Giá: vừa phải cho Resort 5 sao (from 65 USD)

3. Tiện nghi chung:
- Bể bơi cực lớn (nhất VN mất), 2 bể bơi trẻ con có trang bị đồ chơi như máng trượt nước... Cạnh bể bơi có bể sục nước nóng. Đặc biệt có một quán bar nổi, cho ta khả năng vừa bơi vừa nhâm nhi ly rượu...
- Nhà hàng Âu, nhà hàng Á riêng biệt, hàng tuần đều có buffet. Ăn sáng tốt.
- Có phòng chơi cho trẻ con. Bố mẹ cần đi đâu riêng có thể gửi con ở đó.
- Có fitness center, spa...
- Bãi biển riêng sạch bong, nước trong vắt. Có thuyền kayak.
- Khung cảnh đẹp, râm mát

4. Trang thiết bị trong phòng:
- Nội thất đẹp. Nếu bạn ở tầng trệt thì mở ra ban công sau nằm khểnh trên ghế nghe nhạc đọc sách thì phê lắm.
- Trang bị đầy đủ, có đường Internet tốc độ cao (thực sự cao chắc vì ít ai dùng), có két sắt cá nhân...
- Cửa dùng thẻ smartcard nên ko lo nếu có lỡ làm mất thẻ (khi mất thẻ báo lễ tân một cái thì thẻ bị mất sẽ bị deactivated ngay, hết mở được khóa nữa).

5. Các dịch vụ khác:
- Xe đạp, xe máy cho thuê
- Tour thăm Cù Lao Chàm: trong ngày hoặc qua đêm (giá đâu chừng 30 đô)
- Lặn biển

6. Cung cách phục vụ: nhìn chung là tốt. Nhưng cá nhân mình muốn có nhiều nụ cười của nhân viên (kể cả nhân viên văn phòng, quản lý Ta-Tây) với khách hơn nữa.

Kết luận cá nhân: rất thích hợp cho nghỉ ngơi theo kiểu nhóm bạn hay gia đình.

arvil77
24-09-2007, 03:13
Nghe Golden Sand có vẻ ổn nhỉ, chỉ tội CCh chưa dám nghĩ đến đi nghỉ k/s 4-5 sao :)

Mới đọc bài nói cựu Thủ tướng PVK cùng phu nhân cũng rất thích Golden Sand.

botram
14-10-2007, 14:59
Bác CVN chơi sang quá nhỉ, vào Hội an em chỉ ở mấy khách sạn dọc đường Lê Lợi, chừng 200k/ double room. Chỗ đấy đi ra mấy chỗ mua sắm, cafe, hát bài chòi khá gần.

CVN
14-10-2007, 18:18
Bác CVN chơi sang quá nhỉ, ...:) Mình khi đi công tác hay đi với gia đình thì thường kiếm chỗ thế. Còn đi phượt thì khác, kiểu gì cũng chơi hết :D

bi02
01-10-2008, 20:33
Hoianbeach resort ở rất ổn, nhân viên thân thiện, view ra sông thanh bình lắm, thanh bình như Hội an vậy. Giá nếu vào mùa vắng ( tháng 4-tháng9 thì phải) cũng chỉ 40$ / phòng thôi. Nếu đi đông một chút 9 phòng(hoặc đêm)sẽ được khuyên mại 1 phòng nên còn rẻ hơn nữa.
ăn ngon và sạch, món piza hải sản ở đây rất ngon.
Tối có thả hoa đăng trên sông

Chin
01-10-2008, 23:53
Golden Sand đẹp, nhưng công nhận là thiếu nụ cười của nhân viên. nhưng em đặc biệt ấn tượng với mấy anh nhân viên cứu hộ. Em ko biết bơi, thế là cứ quanh quẩn ở bể trẻ con, xong mấy anh ra hỏi, rồi em nói là có dạy bơi ko. Có 1 bạn tên Tùng, dạy bơi rất nhiệt tình,và lich sự (kô ôm ấp nhá, bạn ấy có cái phao kê tay đỡ bụng, hê hê) mà vẫn trên tinh thần nhân viên phục vụ khách hàng. 1 tiếng học bơi, em cũng biết đạp quẫy, ko nổi đc. Tối đó, bạn đó còn nhiệt tình làm guide quanh Hội An cho em. Cute!
Hội An riverside Resort and Spa 5*: cực kì thích cái khách sạn này, dễ thương ghê lên được, khuôn viên nhỏ xinh, mướt 1 màu xanh của cây lá. Nhà hàng ven sông, mát, view đẹp, đồ ăn ngon. Phòng có thiên hướng kiểu Việt, ấm cúng. Bể bơi đẹp!!! Có bar, bãi biển riêng riêng ở Cửa Đại, shuttle bus ra bãi biển, và vào thành phố. Tuy nhiên nhân viên ít cười. EM đi với Giám đốc thì họ cười, đi 1 mình họ chả cười gì cả. Tệ thât!
Hội An Pacific 4*: Phòng ốc bình thường, loại phòng villa thì đẹp. Nếu đến Hội An thì ko nên ở chỗ này vì nó là Building trong khi ở hội an có rất nhiều resort nhỏ xinh. Giá thì cũng ko phải là rẻ khoảng trên 45$. Tuy nhiên nhân viên khá là thân thiện. Nhà hàng trên tầng cao, view đẹp, đồ ăn tạm ổn. Gần phố cổ, xe đạp miễn phí.

nhocdenthui
02-10-2008, 00:18
Lần trước cua em ở KS Thảo Nguyên (Grassland hotel) http://www.grasslandhotel.com.vn/
KS này nằm ở gần trung tâm Hội An, KS có xe ô tô đưa khách ra phố. Thực ra đi xe đạp mất khoảng 5 phút (KS có xe cho khách). Phòng ốc khá đẹp.

Tuy nhiên, KS này khá "láo cá". Nhìn cái ảnh KS hoành tráng, lung linh nhưng đến nơi thực ra mới biết "nghệ thuật là ánh trăng lừa dối". Cả cái bể bơi cũng thế. Thật, nhưng bể bơi trẻ con.

Giá KS này chừng 300k - 500k/phòng.

Hồi tháng 6/2007, em ở HoiAn Beach Resort - chỗ này thì rất ổn. Ăn sáng ngon, chỗ ăn sáng đẹp cực vì nó năm ngay khúc cong của sông Đế Võng. Bể bơi thì to vật vã. Chỉ cần băng ngang đường là ra ngay bãi biển riêng của resort.

Cả 2 chỗ này em thấy đều ok.

moutain
17-12-2008, 16:20
Nhân viên ở tại khách sạn rất nhiệt tình, dễ thương và thân thiện, đó là bản chất hiếu khách của người địa phương, phong cách phục vụ khá chuyên nghiệp. Nhưng có 1 điều mình không hài lòngđó là phong cách của 1 anh nhân viên sale ở văn phòng tại TPHCM thì rất tồi, điều này có thể đánh giá tại sao khách ở TPHCM không biết được khách sạn này và ở đây không chú trọng đến những dịch vụ cộng thêm cho du khách (không có bất cứ 1 brochure nào để quảng cáo về khách sạn, các địa điểm tham quan, giá cả....
Khách sạn : 4 sao, ok

quang2779
18-12-2008, 17:57
Golden Sand:
Chả biết tại sao mấy khách sạn của bọn Swissbel nhìn cứ tối tối thế nào ấy. Phòng ốc cũng bình thường. Facility & amenity hơi ... rẻ tiền.
Được mỗi cái bể cá to đùng.

The Nam Hải:
Đẹp và hơn thế nữa :D như bất cứ cái nào của hệ thống khách sạn GHM, đắt nhưng dịch vụ tuyệt vời. Chỉ mỗi tội nếu không phải là honeymoon hoặc vợ chồng yêu nhau lắm thì ở không tiện lắm nếu không nói là chán òm. Vì cách biệt quá với khu dân cư trong khi người Việt mình thường ở những chỗ vui vui 1 tý, hoặc tối có thể đi bộ ra ngoài ăn được. Chứ ăn trong này thì..chẹp :shrug:.
Buồn cười, nó để cái bồn tắm ngay cạnh giường ngủ, đang nằm trên giường cứ lăn ùm phát là xuống tắm luôn. Dưng mừ nếu vợ (hoặc chồng) đa già già xấu xấu mà cứ diễn trang phục Adam Eva bơi bọp bọp trước mắt thì cũng nhức nhối thật. :gun

Khu vực spa: Đẹp ngoài sức tưởng tượng

Em thích Life resort và Palm garden, tùy theo nhu cầu nghỉ ngơi. Nếu muốn ở biển, Palm Garden là lựa chọn rất tốt. Giá không quá đắt và chất lượng dịch vụ đảm bảo. Còn nếu thích gần phố cổ hoặc mùa mưa bão không tắm biển được, chọn Life resort.

Ngoài ra cũng còn chú Victoria nữa, nhưng thấy hơi lắt nhắt, kết hợp kiểu beach resort và cả city resort :-)

azure
18-12-2008, 22:22
Có một quán trọ nhỏ rất đẹp nằm ngay trong một dãy phố cổ Hội An. Quán có ít phòng thôi, mà lại bé tí xíu, ai muốn ở lại thì hầu như phải đặt phòng trước với giá khoảng 15$/ngày đêm, tiện nghi thì tối thiểu nhưng lại được sống trong không khí nhà cổ giữa lòng phố cổ. Buổi tối ánh đèn lồng mờ ảo soi lên những bàn ghế cổ, đồ cổ, sách vở, tranh ảnh cứ như trong truyện liêu trai.
Trong nhà còn một cái giếng cổ mà người ở đó vẫn dùng.

Chin
19-12-2008, 11:53
Có một quán trọ nhỏ rất đẹp nằm ngay trong một dãy phố cổ Hội An. Quán có ít phòng thôi, mà lại bé tí xíu, ai muốn ở lại thì hầu như phải đặt phòng trước với giá khoảng 15$/ngày đêm, tiện nghi thì tối thiểu nhưng lại được sống trong không khí nhà cổ giữa lòng phố cổ. Buổi tối ánh đèn lồng mờ ảo soi lên những bàn ghế cổ, đồ cổ, sách vở, tranh ảnh cứ như trong truyện liêu trai.

Ui, Azure ơi, nghe hấp dẫn quá, cho em địa chỉ với, 01.01.09, em vào trong đó.:).
Thanks azure trước.

Louise
21-12-2008, 05:56
Không biết có phải khách sạn này không, nhưng tớ thấy nó cũng đèm đẹp, (giả?) cổ

(ảnh sưu tầm trên mạng, xin phép tác giả nhé ;))

Nghe Tây nó đồn là ngày xưa Michael Caine từng ở đây hồi quay phim ấy :D

Chin
21-12-2008, 11:45
chắc ko phải đâu, khách sạn Vĩnh Hưng - trần Phú khá là đắt.

Chin
08-01-2009, 15:41

Vâng, thì em đã tìm ra sau 5 ngày CHỈ Ở HỘI AN:
Family Guesthouse
Sanh Hiên
Add: 07 Nguyễn Thị Minh Khai st (đối diện nhà cổ Phùng Hưng)
Tel: 0510 3863 631
Giá $10.00/1 night
Tiếc là hôm đó em vào, ko có phòng.

lionkingpfiev
06-02-2009, 12:01
Mình đã ở KS Công Đoàn, cũng được, 2*, ks mới xây giá tầm 240k/đêm và khá gần phố cổ.

Red_Dao
19-11-2009, 07:59
Nghe bác tả hấp dẫn quá, giá có vài cái hình thì hay nhỉ. Đến phố cổ ở trong nhà cổ thì nhất (c), nhưng em hỏi tí "tiện nghi tối thiểu" là trong phóng có những gì hả bác, WC nghiêm chỉnh, kín đáo ko ạh , (NT)lúc trước em có ở 1 nhà cổ, lâu quá ko nhớ tên, cũngtiện nghi tối thiểu, nhưng ko sao, chỉ có mỗi cái WC trống vắng quá, ko có mái, shower mà cứ hồi hộp sợ bị quay lén post lên web thì :LL. Vài ngày nữa em đi Hội An, em tính đến Sanh Hiên ở .

linhyeut2003
01-12-2009, 16:18
Em mới đi Hội an hồi 2/9 vừa rồi, em ở khách sạn Thanh Xuân nằm ở đường Bà Triệu, thích lắm ấy, sạch sẽ cảm giác thoải mái và thân thiện dễ chịu mà chưa khách sạn nào cho em cảm giác đó. Hôm đó em ở qua đêm giá 200k/phòng 2 giường đơn, có bồn tắm, máy sấy tóc... Chỗ đó cũng gần với phố cổ, đi lại cũng tiện

penny
08-12-2009, 10:58
Em mới đi Hội an hồi 2/9 vừa rồi, em ở khách sạn Thanh Xuân nằm ở đường Bà Triệu, thích lắm ấy, sạch sẽ cảm giác thoải mái và thân thiện dễ chịu mà chưa khách sạn nào cho em cảm giác đó. Hôm đó em ở qua đêm giá 200k/phòng 2 giường đơn, có bồn tắm, máy sấy tóc... Chỗ đó cũng gần với phố cổ, đi lại cũng tiện

Bạn Linhyeu ở Thanh Xuân giá 200K/phòng hở? Sao mình vừa gọi điện, giá phòng thấp nhất là 570K/đêm vậy trời?

linhyeut2003
08-12-2009, 11:20
Ẹo, sao lại đắt thế, mình mới ở đó hôm 2/09/2009 mà, mình cứ ấn tượng mãi là chỗ nào vừa rẻ, vừa đẹp, phục vụ tận tình chu đáo nên giới thiệu với mọi người hic hic

foxglove2012
31-01-2010, 14:00
Family Guesthouse
Sanh Hiên
Giá $10.00/1 night

Tình hình là mình mới gọi đt đặt phòng, thì 300k/phòng/2 người/đêm. Toilet ở ngoài.

Sanh hiên là 1 trong 4 nhà cổ được phép kinh doanh ks ở Hội an, mà hình như giờ chỉ còn 2 hoạt động.

TAW
19-02-2010, 23:28
Sanh Hiên này có phải là dạng homestay không các bác?

http://hoian.vn/homestay-tai-pho-co-hoi-an/

Xoài
07-09-2010, 20:42
Giữa tháng Tám vừa rồi gia đình mình vào nghỉ ở Cửa Đại - Hội an. 2 đêm đầu ở Sand & Sea hotel 32$/nite, 2 đêm cuối ở River Beach resort 50$/nite (vì không đặt được 4 đêm liền ở River Beach - đoàn mình đông, 6 rooms). Phục vụ ở 2 ks đều tốt - nhưng đúng là tiền cao hơn thì mọi thứ đều có đẳng cấp hơn cả.

h0bby
25-10-2010, 11:24
Tình hình là mình mới gọi đt đặt phòng, thì 300k/phòng/2 người/đêm. Toilet ở ngoài.

Sanh hiên là 1 trong 4 nhà cổ được phép kinh doanh ks ở Hội an, mà hình như giờ chỉ còn 2 hoạt động.

Ối, sao giờ Sanh Hiên lên giá đắt thế nhỉ? Cách đây 1 năm em ở 1 mình 1 phòng to đùng bác chủ chỉ lấy có 120k, nếu 2 người là 150k. Nói chuyện với bác chủ nhà (hình như tên là Năm?) rất hay, bác là người Hội An gốc, rất dễ thương & nhiệt tình.

ngapham
25-10-2010, 22:37
Family Guesthouse
Sanh Hiên
Giá $10.00/1 night

Số 7 NTMK là 1 trong 2 nhà cổ ở Hội An kinh doanh khách sạn nhà nghỉ, hôm trước mình mới đi ngang qua xem phòng, bây giờ đã tăng giá 250K 1 phòng, mình khá thích ở mấy nhà cổ kiểu này, phòng khá đẹp, mỗi tội k có điều hòa nên mình say good bye luôn ^^!
Mình đã ở mấy khách sạn dọc đường Trần Hưng Đạo khá gud, giá vừa phải ( 250k/ double room ) vậy là ở được rùi, để tiền đi chơi nữa các bác à :D

Zin79
01-11-2010, 10:26
Bọn tôi đã từng ở KS An Phú hồi tháng 3 năm 2010 và cảm thấy rất hài lòng. Website của nó ở đây: http://www.anphutourist.com/

Bọn tôi ở phòng rẻ nhất, 350k hay 400k gì đó ko nhớ rõ. Phòng đôi, có bồn tắm, giường có đệm Kimdan. Ks có bể bơi khá đẹp. Đặc biệt là free buffet buổi sáng tại nhà hàng ở trên tầng thượng có view rất đẹp. Bữa free này cũng khá chất lượng. Bọn tôi đến đầu tiên lúc 6h và gần 8h mới măm xong tất cả các món :D, no đến chiều luôn. Ăn xong đi chơi chán chê ở mấy cái làng chài ven ven Hội An, lúc về thì đến giờ ô tô về Đà Nẵng nên chả kịp ăn gì. Mà đi xe của An Phú luôn, tiện ra phết.

Kinh nghiệm rút ra là: thà ở phòng kém nhất của Ks ngon còn hơn ở phòng ngon nhất của Ks kém.

Huong-Trang
10-04-2011, 00:23
Bọn tôi đã từng ở KS An Phú hồi tháng 3 năm 2010 và cảm thấy rất hài lòng. Website của nó ở đây: http://www.anphutourist.com/

Bọn tôi ở phòng rẻ nhất, 350k hay 400k gì đó ko nhớ rõ. Phòng đôi, có bồn tắm, giường có đệm Kimdan. Ks có bể bơi khá đẹp. Đặc biệt là free buffet buổi sáng tại nhà hàng ở trên tầng thượng có view rất đẹp. Bữa free này cũng khá chất lượng. Bọn tôi đến đầu tiên lúc 6h và gần 8h mới măm xong tất cả các món :D, no đến chiều luôn. Ăn xong đi chơi chán chê ở mấy cái làng chài ven ven Hội An, lúc về thì đến giờ ô tô về Đà Nẵng nên chả kịp ăn gì. Mà đi xe của An Phú luôn, tiện ra phết.

Kinh nghiệm rút ra là: thà ở phòng kém nhất của Ks ngon còn hơn ở phòng ngon nhất của Ks kém.

trên web http://www.anphutourist.com/index_accommodation.php giá thấp nhất là 35$ rồi bạn

truonghang
18-04-2011, 20:58
còn nhà chị Hương thì thế nào các bác?

zigzag88
19-04-2011, 23:57
Khách sạn PHương ĐÔng ở 42 Bà Triệu, giá tầm 10usd - 15 usd/ phòng, nước nóng, bồn tắm, cable TV, ADSL...nói chung là sạch sẽ và yên tĩnh. Toàn khách nước ngoài nghỉ.

Nhat Long
10-06-2011, 16:51
Gia đình tôi ở Vĩnh Hưng resort vào hè năm trước, khá ưng ý, nếu bạn muốn ở gần phố cổ, nó nằm biệt lập bên An Hội, view ra sông, khá bình yên. Không gian xanh mướt, bể bơi đẹp, phục vụ khá tốt. Và giá cho khách Việt cũng khá mềm

https://lh6.googleusercontent.com/-zqwwm4D7Nn0/TfHh3sbal5I/AAAAAAAAAcY/jE5tiAemA9g/s640/IMG_0776.JPG
Bể bơi xinh xắn, với quầy bar sát bể

https://lh5.googleusercontent.com/-0BnxhPkaPbE/TfHhyx7EekI/AAAAAAAAAcI/Jh_s5gmMbUg/s640/IMG_0773.JPG

https://lh6.googleusercontent.com/-qVuJ9v9J9MU/TfHiGzCBkFI/AAAAAAAAAc4/cpfwa7wF1oI/s640/IMG_0786.JPG
Khá nhiều cây cối xanh mát

https://lh6.googleusercontent.com/-ktS2XHxhZwg/TfHi4chfwcI/AAAAAAAAAew/PcZpUB2ofi4/s640/IMG_0880.JPG
view ra sông, chiều ngồi ngắm cảnh rất bình yên

toinguoimientay
21-02-2012, 16:37
Vậy anh em nhà Phượt mình có ai ở Phố Hội Riverside Resort chưa?
Em check thử trên mạng thì khá gần chợ Hội An, Phố, vừa qua cầu Cẩm Nam là tới, Anh em nào ở rồi cho xin ý kiến nhẻ.

phuong112
02-03-2012, 16:23
khách sạn Vĩnh Hưng hình như có mấy cái thì phải, Vĩnh Hưng 2,3 và resort thì phải.
Em được bạn giới thiệu khách Hội An được nhưng mà em check trên mạng thì review có vẻ không tốt lắm,chẳng biết thế nào,