PDA

View Full Version : Xin lập Sub_Box Gà đi bụi VN

wit_eyes
04-08-2010, 16:11
Kính gửi BĐH diễn đàn phuot.com

Nhờ diễn đàn, duyên nhà gà đã được hội tụ, chuồng gà nhà em đã may mắn gặp được nhau. Qua 1 thời gian phát triển, hiện tại quân số Gà đã lên đến 27 thành viên, đã được đồng hành cùng nhau chinh phục Phanxipang, cung đường Đông Bắc,Cô tô đảo và nhiều những chuyến đi và hoạt động tập thể khác nữa quanh Hà Nội
Hôm nay, thứ nhất em xin thay mặt chuồng gà gửi lời cảm ơn đến BĐH đã tạo ra và hàng ngày "vác tù và hàng tổng" điều hành sân chơi chung rất bổ ích này. thứ 2 em xin thay mặt chuồng để đạt nguyện vọng lên các mod cho nhóm gà được thành lập Sub_box riêng để chúng em thuận tiên hơn trong việc quản lý và phát triển các hoạt động của nhóm, cũng để diễn đàn phần nào được cơ cấu tốt hơn, các mod cũng dễ quản lý hơn. Vậy kính mong các bác trong BĐH xem xét và duyệt cho sub_box Gà đi bụi VN được thành lập.
Em cũng xin được giữ lại topic "gà đi bụi và những kế hoạch chinh phục chữ S" với link redirect sang box mới nhằm mục đích các bạn mới vào sẽ dễ dàng tìm đến chuồng gà hơn ( xin cảm ơn mod CVN)
Chúng em xin chân thành cảm ơn BĐH phuot.com

@Các gà : tất cả mọi người vào topic này điểm danh để mod lấy căn cứ duyệt lập sub_box nhé !

Xu_iu
04-08-2010, 22:03
Ô la la !!!
Xu_iu đến từ Chuồng Gà xin điểm danh phát đầu tiên

Số 1 : Gà Xu :)

hoangbazen83
04-08-2010, 23:20
Xin điểm danh thứ 2 nhé.
Gà Chọi đây.

deny
05-08-2010, 01:25
Chào nhà Gà ^^,
Mới chào nhà Dê, giờ vào nhà Gà
Các bác ngoài Bắc 1 nhà đặc trưng nhỉ. Xin mời giao lưu với nhà PKM - Phượt Không Mệt Mỏi - Phượt Sài Gòn tụi mình, các bác nào có dịp công việc, chơi hay công tác, du lịch.. gì gì đó, có té vào trong Nam, nhà PKM tụi mình sẵn sàng tiếp đón và làm 1 tour tiếp các bác ^^

Phương châm [slogan] nhà PKM là: Đi Khắp Nơi - Chơi Khắp Chốn
Chỉ tiêu: Mỗi tuần một chuyến đi

Chào các bác hén, chúc các bác phượt zui zẻ..

Mer1320
05-08-2010, 09:25
Điểm danh thứ 3 Mer1320 (tạm gọi là Gà Mơ vậy )

hautp
05-08-2010, 09:39
điểm danh thứ 4 : Gà Ròm

lamer
05-08-2010, 09:46
Dạ, em Lamer, xin được góp vài viên gạch xây Sub-box ạ :)

ocbong
05-08-2010, 10:06
Em Gà Cô có mặt ạ :D

gnut
05-08-2010, 10:13
em G-nut cũng xin có mặt

dungcmh
05-08-2010, 10:15
ĐỊnh kiếm vị trí thứ 6 mà Gà Cô lấy mất :( chọn số 9 nhé

L'coxt
05-08-2010, 10:33
Này thì điểm danh. Cá sấu L'coxt đã có mặt trong chuồng Gà.

huonggiangf1
05-08-2010, 10:34
Ơ ơ em online muộn có tí tẹo mà tụt hạng quá :(( :((

Em là thư ký F1 ạ.

Sutuomanhi
05-08-2010, 10:40
hello cả nhà, điểm danh cái nào ^^.

Nguyen Thi Huyen
05-08-2010, 11:07
He lu!

Xin thông báo Doping vừa đi Công viên nước về! Doping điểm danh nhá!

Gà Doing xác nhận là một thành viên của chuồng GÀ :D

vava
05-08-2010, 11:37
Ồ gà tây xin điểm danh. Sáng giờ không vào mạng được nên điểm danh muộn :D

duycong8282
05-08-2010, 11:54
:LAnh cũng điểm danh cái, sáng bận đi làm không vào mạng mà giờ đã ở gần cuối rồi:(:

amasawa
05-08-2010, 12:10
Super-ball...cominggg...........!!!

kesanruoi
05-08-2010, 12:38
Gà Ruồi ah...chả biết là thứ bao nhiêu...đưa mama đi khám bệnh giờ mới về đến nhà..

noroyoko
05-08-2010, 13:12
Dạ, Gà Hót cũng xin có mặt ạ :D

cục mỡ
05-08-2010, 13:17
cúc cù cu cu...(K) Điểm danh ạ (S). 3 năm học suốt ngày điểm danh mà cũng không điểm danh thắng mấy con gà này X(.. lúc nào cũng muộn:T

Ly A Sang
05-08-2010, 14:11
Lý A Sáng có mặt, xác nhận là một thành viên của nhà Gà :D

PyKawaii
05-08-2010, 15:32
Gà lete có mặt :D

u7-8715
05-08-2010, 17:22
Em xin điểm danh.

cafemuoi
05-08-2010, 19:18
Gà H'Mông điểm danh.

CVN
05-08-2010, 20:25
Đề nghị của nhóm các bạn được chấp nhận! Xin cảm ơn các bạn đã gắn bó với Phượt và chúc mừng các bạn thành nhóm Phượt chính thức thứ hai có sub-box riêng!

Tiếp theo các bạn tự chọn cho nhóm một khẩu hiệu! Khẩu hiệu này sẽ được viết ngay dưới tên Sub-box.

Nhóm Gà đi bụi VN sẽ được cử 2 đại diện để tự quản (self-moderate) sub-box của nhóm. Các bạn có thể tự chọn trong nội bộ, hoặc yêu cầu mở poll để bình chọn kín sau khi sub-box đã được mở. 2 đại diện sẽ tự phân công một người làm nhóm trưởng để chịu trách nhiệm chính.

Một lần nữa xin chúc mừng các bạn!

Xu_iu
05-08-2010, 20:36
Hihi.Nhanh quá, mới lập topic đề nghị hum qua, hum nay đã được chấp nhận rồi.
Cảm ơn Bác CVN nhiều nhiều :))

noroyoko
05-08-2010, 20:57
Ui, tks bác CNV ạ :D

vava
05-08-2010, 22:01
Vô cùng cám ơn bác CVN ạ :D
@Gà Bố: Lâu lắm mới thấy gà bố comment trên diễn đàn...:D

nem_162
05-08-2010, 22:31
Hơ, tình hình có vẻ em là 1 trong số những Gà chậm chân nhất thì phải. Đến cả bố em, bình thường mù thông tin thế mà còn vào điểm ranh rồi :(

Chào nhà Gà ^^,
Mới chào nhà Dê, giờ vào nhà Gà
Các bác ngoài Bắc 1 nhà đặc trưng nhỉ. Xin mời giao lưu với nhà PKM - Phượt Không Mệt Mỏi - Phượt Sài Gòn tụi mình, các bác nào có dịp công việc, chơi hay công tác, du lịch.. gì gì đó, có té vào trong Nam, nhà PKM tụi mình sẵn sàng tiếp đón và làm 1 tour tiếp các bác ^^

Phương châm [slogan] nhà PKM là: Đi Khắp Nơi - Chơi Khắp Chốn
Chỉ tiêu: Mỗi tuần một chuyến đi

Chào các bác hén, chúc các bác phượt zui zẻ..

--> Cảm ơn bác deny. Nhà Gà chúng em cũng rất vui nếu có dịp nào được đón tiếp các bác ở ngoài Bắc này :) Mà em hơi bị choáng + nể với chỉ tiêu "mỗi tuần 1 chuyến đi" của nhà PKM các bác ạ (c)

Mer1320
05-08-2010, 22:33
Nút thks đâu nút đâu rồi...:)) thks bác CVN

lamer
06-08-2010, 08:31
Sáng ra mới thấy nhà mới của chúng ta khang trang và rộng rãi hơn rất nhiều rồi :x
Nhóm thứ hai có Sub_Box cũng là một niềm tự hào lớn lao. Hi vọng Nhà gà ta "sống và làm việc" xứng đáng với những gì đang có (beer)

hautp
06-08-2010, 08:32
điểm danh cho buổi sáng : Gà Ròm

wit_eyes
12-08-2010, 09:51
Mình lập topic này để cả nhà vào đây đóng góp ý kiến xây dựng nhà mới nhé

nem_162
12-08-2010, 14:27
Em đóng góp 1 slogan là: Walk.Run.And fly. - hoặc Walk.Run.Fly.
Em xin giải thích ý nghĩa như sau:
walk - ám chỉ những vụ off của chuồng nhà mình hay những vụ phượt nho nhỏ loanh quanh.
run - muốn nói tới những vụ phượt xa hơn so với walk ( VD: walk là về Đồ Sơn, run là đi Cao Bằng :D )
Fly - tất nhiên là để chỉ những vụ phượt xa xa hẳn, đi đi hẳn rồi, như Ngọc Long Tuyết Sơn sắp tới chẳng hạn.

--> Những từ này sắp xếp theo tốc độ nhanh dần lên, ý muốn nói tới nhóm Gà sẽ còn phát triển, tiến thêm nhiều nữa.
Thực ra em ko muốn mượn tiếng Anh lắm, nhưng vì cái thứ ngôn ngữ này nó ngắn gọn súc tích nên em lôi ra dùng. :( Cái đầu em nó ứ nghĩ ra được câu nào ngắn = tiếng Việt cả, nên mong mọi người nghĩ tiếp. Giờ em mới thấy phục các anh copywrighter của VN, sao lại có thể nghĩ ra những câu như "nâng niu bàn chân Việt" được nhỉ! (c)

ngocnl
12-08-2010, 20:15
Trước khi muốn kết cấu cái sub box (cơ cấu gọn gàng thì anh em dze thâu tóm thông tin tránh bị sót) xin hỏi:
- trong cái sub này admin có cho tổ chức thành sơ đồ cha con không. hay chỉ là 1 sub_topic (minh nghi la sub topic thoi vi sub kieu cha con thì thay đổi khá mệt cho admin và lại tốn tài nguyên, cũng như link đi sâu quá. )

- Nếu chỉ là sub topic thì mình quy hoạch cái sub của mình sao cho tất cả các vấn đề cần nói nằm trong khoảng chục cái topic (nhiều hơn nó sẽ nhảy page khó cho việc theo dõi, và sinh ra tình trạng trôi topic)
- Quy hoạch ở đây thì cốt lõi là cách đặt tên. vì tên phải:
+ bao quát nội dung nhất
+Ngôn từ trong sáng. (đọc qua title biết là nội dung gì)

hoangbazen83
13-08-2010, 10:16
Chú em ngọc nói chuẩn, mà sao hôm qua gọi điện không nhấc máy thế hả.

Chitto
14-08-2010, 08:27
Có vài ý kiến đóng góp với việc tổ chức một box với các bạn, vì trước đây tôi cũng quản lý các box hoạt động nên kinh nghiệm có thể có ích.

Với box Hoạt động (nhiều offline) thì theo tôi, quan trọng và cần thiết nhất là một topic THÔNG TIN, được dính lên trên đầu.

Topic này chỉ gồm 2 loại bài: Thông báo và Bản tin, chỉ do người có trách nhiệm viết.

Thông báo: cho những gì SẮP xảy ra, rất ngắn gọn nhưng rõ ràng cụ thể: Ví dụ: Thông báo tụ tập Café, Thời gian:.... Địa điểm.... Chi tiết thảo luận địa điểm có thể xem tại đây (đặt link đến topic thảo luận)
Bản tin: ghi lại những gì ĐÃ xảy ra: Vào lúc..... ngày....., tại..... nhóm đã tụ tập café, số thành viên tham gia là....., mời xem hình ảnh tại đây (link đến topic có ảnh).

Tương tự như vậy cho các chuyến đi: Thông báo chính thức về chuyến đi, địa điểm tập trung, lịch trình dự kiến..... rồi bản tin ngắn gọn ghi lại chuyến đi đó thế nào, có ai, lịch trình, rồi link đến topic khác, không viết dài dòng. Hoặc sinh nhật thành viên, hoặc việc bạn nào được cử làm trưởng nhóm, tóm lại là tất cả những gì SẼ và ĐÃ xảy ra với nhóm của các bạn.

Như thế, cái topic thông tin sẽ bao gồm tất cả, sau này nửa năm một năm các bạn nhìn lại mới thấy ý nghĩa của nó: trong đó có nick, có thời gian, có điạ điểm, có kỉ niệm của cả nhóm các bạn trong thời gian dài. Các topic khác có thể trôi về sau, nhưng topic Thông tin thì bao giờ cũng còn lại, và rất dễ tìm.

Tên của topic Thông tin có thể thay đổi theo sự kiện, sau đó sẽ do người có trách nhiệm đổi lại. Trước kia khi tôi quản lý box hoạt động ở TTVN thì đặt topic đó là TTTT (Trung tâm thông tin). TTTT : Thông báo sinh nhật ABC ngày XYZ; TTTT : Chuyến đi Hà Giang thành công tốt đẹp.

Topic thứ hai mà khi các bạn đi với nhau nhiều rồi sẽ cần thiết, là topic tập hợp ảnh chọn lọc. Với mỗi sự kiện, gặp gỡ, sẽ chọn lọc lấy một số ảnh (chục cái thôi) tiêu biểu, viết vài dòng cảm nhận, không bình luận nhiều, và đặt link đến topic chi tiết có nhiều bàn luận. Nhớ ghi rõ thời gian, địa điểm của mỗi bức ảnh.

Vài ý kiến góp ý với các bạn.

ngocnl
14-08-2010, 09:29
thanks chito
Mình cũng nghĩ cái sub topic thì nó sẽ vậy và cách quản lý nó không thể phân tầng cố định như gà trưởng đề ra được. vì trong topic thì nó có giới hạn mà
vậy ktruc ngôi nhà là thế này:
có 2 topic cố định là Thông tin gà và hình ảnh gà nó coi như phòng quản lý của tòa nhà, còn các vấn đề khác thì đều được link từ 2 topic này ra (tương tự các tầng và địa chỉ phòng ban khác của tòa nhà chỉ cần hỏi qua lễ tân là biết), các topic là không thể giới hạn được nhưng nó được quản lý và đìều hành bởi 2 topic cố định này
Mô hình:
1. TT Gà (xxx)
Topic này chỉ gồm 2 loại bài: Thông báo và Bản tin, chỉ do người có trách nhiệm viết.

Thông báo: cho những gì SẮP xảy ra, rất ngắn gọn nhưng rõ ràng cụ thể: Ví dụ: Thông báo tụ tập Café, Thời gian:.... Địa điểm.... Chi tiết thảo luận địa điểm có thể xem tại đây (đặt link đến topic thảo luận)
Bản tin: ghi lại những gì ĐÃ xảy ra: Vào lúc..... ngày....., tại..... nhóm đã tụ tập café, số thành viên tham gia là....., mời xem hình ảnh tại đây (link đến topic có ảnh).

Tương tự như vậy cho các chuyến đi: Thông báo chính thức về chuyến đi, địa điểm tập trung, lịch trình dự kiến..... rồi bản tin ngắn gọn ghi lại chuyến đi đó thế nào, có ai, lịch trình, rồi link đến topic khác, không viết dài dòng. Hoặc sinh nhật thành viên, hoặc việc bạn nào được cử làm trưởng nhóm, tóm lại là tất cả những gì SẼ và ĐÃ xảy ra với nhóm của các bạn.

(xxx) có thể thay đổi theo sự kiện,sẽ do người có trách nhiệm đổi lại. và luôn đĩnh cái list sự kiện trong khoang 1 năm vào bài đầu tiên cho mọi người có kế hoạch.

2. Hình ảnh Gà (yyy)
là topic tập hợp ảnh chọn lọc. Với mỗi sự kiện, gặp gỡ, sẽ chọn lọc lấy một số ảnh (chục cái thôi) tiêu biểu, viết vài dòng cảm nhận, không bình luận nhiều, và đặt link đến topic chi tiết có nhiều bàn luận. Nhớ ghi rõ thời gian, địa điểm của mỗi bức ảnh.

(yyy): là sự kiện mới nhất, hot nhất

3

4

5

6
.
.
.
.
3,4,5,6 ....: là các topic chi tiết. nếu sub có người quản lý thì các thành viên muốn mở topic nên thông qua ý kiến. còn với admin của sub thì có thể tùy ý rồi.:d

momo
14-08-2010, 09:41
Hay quá, như vậy là các topic quan trọng đầu tiên sẽ đóng vai trò như mục lục luôn phải không. Và số lượng topic không phải hạn chế gì cả...

noroyoko
14-08-2010, 10:02
Đúng là ý kiến rất hay đó, tks bác chít tồ và bác CC nèo ^^

Ly A Sang
15-08-2010, 01:02
Mình thấy chuồng chưa quy củ mọi thứ cứ loạn cả lên Hà Giang,,Cao Bằng rồi lại ném đá ném gạch

Nếu chuồng nhà mình mà chuẩn vào cái là biết ngay...... ví dụ như.....

_trang tin......muc 1 ...lich offf, lich đi phượt,sinh nhật,gặp gỡ giao lưu va nhiêu lich khác nữa về hoạt động của nhóm

muc 2...danh sách thành viên...ghi đầy đủ thông tin minh là gj của chuồng và sinh ngày nào để mọi người bt có thể sinh nhật riêng 1 muc nữa

muc 3...chuyên về từ thiện....ảnh và thông tin nhưng hoàn cảnh cần giúp đỡ chỉ có ở đây cả suy nghĩ cảm tưởng nữa

_trang thảo luận chung..... 1...điểm đến và nhưng khoảnh khắc khó quên không chém nhiu

2...buôn thì buôn ở đây nhớ CHƯA ĐẾN CHỢ MÀ HẾT TIỀN là phạt(BB) quay về lấy tiền đi buôn tiếp

3...quỹ riêng 1 trang chuyên về tiền nong ai muốn biết vào đây

4...xem còn cái gi nữa cho nốt vào đây=)):T(NT)(c)(wait)

Nêu có ai muốn vào chuồng là họ biết vào đâu như nhà có phòng...không ai lại chén nhau ở phòng khách,,ăn ở phòng ngủ,,đi wc ở bếp

Xây nhà không phải 1 sớm 1 chiêu la được cả đàn cùng chung tay xây chuồng gà khang trang sạch đẹp

Không đến lúc cúm H1 người ta lải bảo gà nhà mình ở bẩn

itbad
15-08-2010, 14:32
mình là gà Mông xin gia nhập hội. Mình ở sg thỉnh thoảng có ra HN phượt, hy vọng sẽ được gặp các A Chị gà nha

nem_162
15-08-2010, 15:33
mình là gà Mông xin gia nhập hội. Mình ở sg thỉnh thoảng có ra HN phượt, hy vọng sẽ được gặp các A Chị gà nha

--> bạn ơi, bạn sang bên topic "Nhóm Gà và những kế hoạch chinh phục chữ S", ngay trang đầu để biết thêm thông tin về nhóm Gà và những quy định nhỏ đối với người mới tham gia nhé! Nhà Gà cũng có 4 mem trong tp.HCM máu lắm bạn ạ, bạn có thể dần làm quen với những người ấy. :)
Nhưng có lời khuyên chân thành cho bạn là: bạn ở xa, lại chưa tham gia phượt cùng nhóm lần nào cả --> bạn đừng vội tham gia vào nhóm Gà. Trong tp.HCM cũng có rất nhiều nhóm phượt, điển hình là Nhóm PKM chẳng hạn, bạn tham gia vào nhóm ấy sẽ thuận tiện cho bạn hơn. Còn nếu khi nào bạn ra HN và muốn gặp anh chị em nhà Gà thì cứ pm, rất sẵn sàng thôi mà.

lamer
15-08-2010, 17:37
Quá hay, đúng là có "Hàng khủng" ghé thăm một cái là mọi thứ nó sáng sủa hẳn ra, mọi người cùng nhau bàn luận và đưa ra phương án hoạt động thôi :x

vava
15-08-2010, 20:58
Nếu thỉnh thoảng có ra HN wellcome bạn tham gia off :D, mình rất thích những người nhiệt tình, gà nhà mình lúc nào cũng chào đón. Mà nhà mình cũng có 1 bác Mông rồi ( chính hãng luôn :)) ), có khi có 2 Mông thì cân đối hơn chăng? =))

ngocnl
16-08-2010, 01:19
Mình thấy chuồng chưa quy củ mọi thứ cứ loạn cả lên Hà Giang,,Cao Bằng rồi lại ném đá ném gạch

Nếu chuồng nhà mình mà chuẩn vào cái là biết ngay...... ví dụ như.....

_trang tin......muc 1 ...lich offf, lich đi phượt,sinh nhật,gặp gỡ giao lưu va nhiêu lich khác nữa về hoạt động của nhóm

muc 2...danh sách thành viên...ghi đầy đủ thông tin minh là gj của chuồng và sinh ngày nào để mọi người bt có thể sinh nhật riêng 1 muc nữa

muc 3...chuyên về từ thiện....ảnh và thông tin nhưng hoàn cảnh cần giúp đỡ chỉ có ở đây cả suy nghĩ cảm tưởng nữa

_trang thảo luận chung..... 1...điểm đến và nhưng khoảnh khắc khó quên không chém nhiu

2...buôn thì buôn ở đây nhớ CHƯA ĐẾN CHỢ MÀ HẾT TIỀN là phạt(BB) quay về lấy tiền đi buôn tiếp

3...quỹ riêng 1 trang chuyên về tiền nong ai muốn biết vào đây

4...xem còn cái gi nữa cho nốt vào đây=)):T(NT)(c)(wait)

Nêu có ai muốn vào chuồng là họ biết vào đâu như nhà có phòng...không ai lại chén nhau ở phòng khách,,ăn ở phòng ngủ,,đi wc ở bếp

Xây nhà không phải 1 sớm 1 chiêu la được cả đàn cùng chung tay xây chuồng gà khang trang sạch đẹp

Không đến lúc cúm H1 người ta lải bảo gà nhà mình ở bẩn

- A không hiểu cái sub của nhà mình chỉ là sub topic thôi. nếu bác cho có 1 mục tức là 1 topic ví dụ như tên là topic buôn chuyện. thì bác chém đến 1000 page chắc gì đã hết. chả lẽ sau đó là lập thêm topic là buôn chuyện 1, buôn chuyện 2 ah.

- Cái cơ bản ở đây cũng như trên E và bác chito nói là chỉ cần 2 topic quan trọng là Kế hoạch gà và Hình ảnh gà (chủ yếu là hình có tuyển chọn). 2 topic này luôn đc giữ ở trang đầu của sub và nó có thể chỉ dẫn mọi người tới mọi nơi trong subbox.

- Quan trọng ở đây là sub box có người quản lý thì việc lập các topic phải được người này thông qua, vậy là tránh được việc topic tràn lan không có chủ đề...

Sutuomanhi
16-08-2010, 13:29
Hây, theo em thì kiến trúc bác chitto đưa ra là chuẩn, có điều em muốn thêm 1 topic đầu nữa là " hồi ức nhà gà" để ai cũng có thể viết hồi ức lưu lại hành trình của minh.

noroyoko
16-08-2010, 20:36
Hây, theo em thì kiến trúc bác chitto đưa ra là chuẩn, có điều em muốn thêm 1 topic đầu nữa là " hồi ức nhà gà" để ai cũng có thể viết hồi ức lưu lại hành trình của minh.

Em thấy hồi ức mình cứ lập bên topic chung của diễn đàn thì hay hơn.. Vì không chỉ có nhà mình mà có thể các mem khác cũng vào đọc tham khảo nữa mà.. Nếu cái gì mà cũng tách ra, để trong sub-box hết thì cảm giác mình tách biệt quá.. Dẫu sao phượt vẫn là sân chơi chung mà :D

wit_eyes
17-08-2010, 00:11
Cảm ơn bác chitto đã chia sẻ kinh nghiệm
Theo ý kiến của mình thì thấy cái thiết thực nhất chính là topic THÔNG TIN trong góp ý của bác Chitt
Đây là topic hỗ trợ đắc lực cho công việc tổ chức và điều hành hoạt động nhóm, và topic này sẽ luôn nằm trên đầu, chỉ self_mod có quyền update nội dung
Topic thứ 2 là sự minh họa và lưu giữ kỉ niệm những sự kiện bằng hình ảnh - sẽ làm cho sub_box sinh động và ý nghĩa hơn nhưng việc quản lý topic này sẽ hơi khó khăn. Mọi người sẽ đều có quyền upload ảnh, post nội dung để đảm bảo tính linh hoạt, self_mod là người kiểm duyệt nội dung, nhắc nhở hoặc xóa bài nếu thấy cần thiết (hình ảnh hoặc comment lạc đề).
Topic thứ 3 là topic Thảo Luận : đây sẽ là topic hoạt động sôi nổi nhất của chuồng gà với mọi vấn đề trên trời dưới biển sẽ được thảo luận, chém gió ở đây
Topic thứ 4 là topic nội quy và quy định : giới thiệu về nhóm, quy định của nhóm - nơi các thành viên mới khi tham gia sẽ đọc để hiểu mình tham gia cái gì, sẽ phải làm gì, ko đc làm gì. Nơi các thành viên cũ xây dựng nội quy và tuân thủ để các chuyến đi cũng như các hoạt động sẽ có trật tự để đi đến thành công tốt đẹp . Đây cũng là topic chỉ có self_mod được post bài

Tạm thời chúng ta dừng ở 4 topic để cấu trúc được rõ ràng và gọn nhẹ. Sau này việc mở thêm topic của bất cứ mem nào sẽ được giải trình nếu thỏa đáng sẽ được thành lập, như vậy sẽ có trật tự hơn

Mọi người cho ý kiến nhé ,nếu ko ai có ý kiến phản đối thì chúng ta thống nhất cái khung này để self_mod sau này sẽ có căn cứ tham chiếu hoạt động

nem_162
17-08-2010, 00:28
Mọi người cho ý kiến nhé ,nếu ko ai có ý kiến phản đối thì chúng ta thống nhất cái khung này để self_mod sau này sẽ có căn cứ tham chiếu hoạt động

--> Em có ý kiến ạ!
Ý kiến của em là em ... đồng ý!
Em xin hết! :D

wit_eyes
17-08-2010, 10:23
Em đóng góp 1 slogan là: Walk.Run.And fly. - hoặc Walk.Run.Fly.
Em xin giải thích ý nghĩa như sau:
walk - ám chỉ những vụ off của chuồng nhà mình hay những vụ phượt nho nhỏ loanh quanh.
run - muốn nói tới những vụ phượt xa hơn so với walk ( VD: walk là về Đồ Sơn, run là đi Cao Bằng :D )
Fly - tất nhiên là để chỉ những vụ phượt xa xa hẳn, đi đi hẳn rồi, như Ngọc Long Tuyết Sơn sắp tới chẳng hạn.

--> Những từ này sắp xếp theo tốc độ nhanh dần lên, ý muốn nói tới nhóm Gà sẽ còn phát triển, tiến thêm nhiều nữa.
Thực ra em ko muốn mượn tiếng Anh lắm, nhưng vì cái thứ ngôn ngữ này nó ngắn gọn súc tích nên em lôi ra dùng. :( Cái đầu em nó ứ nghĩ ra được câu nào ngắn = tiếng Việt cả, nên mong mọi người nghĩ tiếp. Giờ em mới thấy phục các anh copywrighter của VN, sao lại có thể nghĩ ra những câu như "nâng niu bàn chân Việt" được nhỉ! (c)

Rất thích cái khẩu hiệu này của Út nhưng sau khi trao đổi với admin CVN thì chúng ta ko được dùng khẩu hiệu tiếng Anh. Đây cũng nằm trong quy định của diễn đàn (hạn chế tối đa việc sử dụng ngoại ngữ )

Vậy mình xin đưa lại 2 lựa chọn đã rất hay và quen thuộc, mọi người bình chọn và chốt luôn nhé
1. Gà đi bụi Việt Nam là gà Việt Nam thích đi bụi
2. Thức dậy bình minh

Mọi người cùng vote nhé !

cục mỡ
17-08-2010, 10:42
OOPS. Mấy cái khẩu hiệu luôn đây.
1. Phượt như điên, phượt đến già (Miễn bình luận)
2. (Nếu thích khẩu hiệu của em Út bằng tiếng Việt thì đây.) "Bộ. Chạy. Bay" (- Đảm bảo người lạ nhìn vào "Hiểu chết liền")
3. Phượt, phượt nữa, phượt mãi (khẩu hiệu nhái, nhưng đảm bảo chưa ai dùng)
4. Phượt từ trong...trứng. (cái này đảm bảo vừa có Phượt lại vừa có Gà)
Tạm thời thế đã... Rỗi nghĩ tiếp.(beer)

huonggiangf1
17-08-2010, 10:56
2. (Nếu thích khẩu hiệu của em Út bằng tiếng Việt thì đây.) "Bộ. Chạy. Bay" (- Đảm bảo người lạ nhìn vào "Hiểu chết liền")

Em thích cái "Phượt từ trong...trứng" của anh xế ạ ;)

noroyoko
17-08-2010, 13:13

Em vote cho cái : "Phượt từ trong ...trứng" nhá.. Thấy hay hay lắm í

hautp
17-08-2010, 13:22
Cho gà ròm xin câu : Đàn gà đi chu du !

vava
17-08-2010, 13:24
Câu này hay :D. Quả là "Phượt từ trong...trứng" phượt ra - Phượt hết chữ S ta ra ra nước ngoài :)). À, đợi các khẩu hiệu khác rồi em vote 1 thể :)

Chitto
17-08-2010, 20:42
Đây là topic hỗ trợ đắc lực cho công việc tổ chức và điều hành hoạt động nhóm, và topic này sẽ luôn nằm trên đầu, chỉ self_mod có quyền update nội dung

Topic thứ 4 là topic nội quy và quy định : giới thiệu về nhóm, quy định của nhóm - nơi các thành viên mới khi tham gia sẽ đọc để hiểu mình tham gia cái gì, sẽ phải làm gì, ko đc làm gì. Nơi các thành viên cũ xây dựng nội quy và tuân thủ để các chuyến đi cũng như các hoạt động sẽ có trật tự để đi đến thành công tốt đẹp . Đây cũng là topic chỉ có self_mod được post bài

Cái topic thứ 4 mà bạn định làm cũng nên ghép vào luôn topic Thông tin. Topic Thông tin là topic chung nhất, có tất cả mọi thứ.
Trang đầu tiên sẽ là giới thiệu về Nhóm, ví dụ:
Bài đầu tiên: Lời giới thiệu chung + chào mừng người mới đến (+ link đến topic đăng ký thành viên)
Bài thứ hai: Quy định của Nhóm (thảo luận về quy định có thể ở topic khác, quy định đã thống nhất sẽ viết vào đây, ngắn gọn rõ ràng) + link đến topic thảo luận
Bài thứ ba: Lịch sử hình thành nhóm (+ link đến topic khởi đầu, topic có tính lịch sử)
Bài thứ tư: Những người chịu trách nhiệm với nhóm (theo thời gian, VD: Gà 1 (tháng 7/2010 đến ...); Gà 2 (từ xxx đến nay...) (+ link đến topic bầu chọn nếu có)
Bài thứ năm + sáu (để sẵn): Danh sách thành viên (có thể kèm ngày sinh + thông tin ngắn gọn) + link đến topic chúc mừng sinh nhật.
Bài thứ 7 - 9 (mục lục các topic hay - link đến các topic)

Từ bài thứ 10 (tức là trang 2) là các bài viết Thông báo và Bản tin như tôi nói.

Như thế topic tập hợp rất đầy đủ thông tin, là cái Biên niên sử của nhóm. Hơn nữa topic sẽ luôn là topic "Sống". Nếu bạn tách phần Quy định, Nội quy ra topic riêng, thì đó sẽ là topic chết, vì có khi cả năm trời không thay đổi, lại chiếm một chỗ to uỳnh trên đầu, nội dung chỉ có vài bài.

Xu_iu
17-08-2010, 21:48

Em vote cho Phượt từ trong ....trứng.

Cơ man sau khi slogan của em Út dịch sang tiếng Việt, em thâý hay ko kém. Bộ chạy bay =)) =))

Cái này mà được xài thi có khi chính Gà trong chuồng còn phải đặt câu hỏi Tại sao???

cục mỡ
17-08-2010, 22:36
Câu này hay :D. Quả là "Phượt từ trong...trứng" phượt ra - Phượt hết chữ S ta ra ra nước ngoài :)). À, đợi các khẩu hiệu khác rồi em vote 1 thể :)

Phải là, Phượt hết chữ S, phượt ra nước ngoài. Thế mới chuẩn. Haha.

nem_162
17-08-2010, 22:53
Vinh dự thật !!! - vì nhóm Gà ta được bao người quan tâm, đóng góp ý kiến. Cảm ơn bác Chi - tồ cũng như mọi thành viên nhà phượt đã luôn "để mắt" tới các hoạt động của nhóm.:L
@ Anh Rều: em cũng phục anh lắm á, 1 phát tuôn ra 4 cái slogan! (c)
Và cũng cực thích câu "phượt từ trong...trứng" của anh! Nhưng em có ý kiến ạ ( lại có ý kiến, he he, hình như có ý kiến là nghề của em rồi :D ) :
Nên chỉnh lại thành "Phượt từ trong trứng", bỏ dấu "..." đi ạ. Nếu đã là câu slogan rồi thì thêm yếu tố "..." hơi dài và thấy nó ko có tính quả quyết lớn cho lắm.
@ Gà Trưởng: em có thắc mắc: slogan này là chỉ để đưa lên tường nhà mới thôi hay sẽ in lên cả áo đồng phục nữa ạ?

momo
18-08-2010, 01:02
Câu này hay :D. Quả là "Phượt từ trong...trứng" phượt ra - Phượt hết chữ S ta ra ra nước ngoài :)).
Nghe đã thấy toàn 1 lũ đánh võng..

Sutuomanhi
18-08-2010, 09:12

Mình vote 1 phiếu cho vava, chỉnh sửa chút " Phượt từ trong trứng phượt ra, Phượt hết chữ S phượt ra nước ngoài ":D

cục mỡ
18-08-2010, 10:43
Và cũng cực thích câu "phượt từ trong...trứng" của anh! Nhưng em có ý kiến ạ ( lại có ý kiến, he he, hình như có ý kiến là nghề của em rồi :D ) :
Nên chỉnh lại thành "Phượt từ trong trứng", bỏ dấu "..." đi ạ. Nếu đã là câu slogan rồi thì thêm yếu tố "..." hơi dài và thấy nó ko có tính quả quyết lớn cho lắm.

Cám ơn em đã quá khen và đã góp ý :). Nhưng anh nghĩ vẫn phải để dấu ... vì đây là một "cách dùng chữ nghệ thuật", hehe. Không phải là bắt chước, nhưng nó giống như tựa đề của bài hát, "Tôi đi tìm... tôi" :shrug:. Nếu như "tôi đi tìm" một thứ khác (em, chị ấy, cô ta..) thì là điều đương nhiên, k cần dùng dấu ... Tương tự như vậy, Nếu mà ta phượt khi đã 20, thậm chí mới lên 10 thì k cần dùng dấu ... Nhưng đặc biệt, ta lại Phượt từ trong... "trứng", phượt khi ta còn chưa biết thế giới là gì. À, nó còn giống câu khi người yêu e nói, "anh yêu em từ khi em còn trong... bụng mẹ" ấy (nó có nói thì cũng đừng tin em nhé :LL). Dấu ... là sự ngắt quãng trong câu nói được tạo ra một cách chủ ý của người nói (k phải là sự ngập ngừng đâu). Chủ ý ở đây là tạo ra một sự bất ngờ cho người nghe (tưởng nó thế khác k ngờ nó lại thế này).
Rất mong nhận đc góp ý của em. ;)

CVN
18-08-2010, 14:54
Như đã thông báo trước, nhóm Phượt Gà đi bụi VN sẽ được cử 2 đại diện để tự quản (self-moderate) sub-box của nhóm. Theo yêu cầu và danh sách đề cử do bạn wit_eyes gửi lên, tôi mở poll này để các thành viên của nhóm tự bầu chọn người đại diện cho mình. Đây là bầu chọn kín, nghĩa là việc ai bầu cho ai được giữ kín. Poll sẽ được đóng sau 72 tiếng kể từ lúc được post lên diễn đàn. Kết quả bầu chọn sẽ được tự động hiển thị sau khi đóng poll.

Để bầu chọn, các bạn chọn 2 (HAI) người trong danh sách rồi click vào Vote. Những phiếu bầu cho ít hơn hay nhiều hơn 2 người là không hợp lệ. Kết thúc bầu chọn, hai người có số phiếu bầu cao nhất sẽ làm đại diện cho nhóm, hai người này sẽ tự phân công một người làm nhóm trưởng để chịu trách nhiệm chính.

Chúc các bạn vui vẻ!

huonggiangf1
18-08-2010, 15:13
Thay mặt nhà Gà chúng em xin chân thành cám ơn bác CVN ạ.

vinhtoan_2000
18-08-2010, 16:17
vẫn không vào vote được

Xu_iu
18-08-2010, 17:02
Chưa thấy có zụ vận động hành lang nào nhể?

Ẻm đã vote rồi! Em vote cho Gà Chọi and F1,

2 con Gà này mà được lên quan thì nhớ nhớ đến cái mẹt em đã vote cho 2 người nhé ;))

huonggiangf1
18-08-2010, 17:04
Chưa thấy có zụ vận động hành lang nào nhể?

Ẻm đã vote rồi! Em vote cho Gà Chọi and F1,

2 con Gà này mà được lên quan thì nhớ nhớ đến cái mẹt em đã vote cho 2 người nhé ;))

Hơ sao vote kín mà em lại báo cáo thế hả? Anyway, thanks em. Nhưng mà ko biết nên cười hay nên mếu đây :((

hoangbazen83
18-08-2010, 18:23
Chẳng biết mình đã vote được chưa.

hautp
18-08-2010, 19:45
vote kín nhỉ : chọn Gà Trường , F1 , Gà Út

namhgi
18-08-2010, 20:08
Mình vote rồi mà sao ko thấy kết quả gì nhỉ?

namhgi
18-08-2010, 20:15
A là Gà Condom

namhgi
18-08-2010, 20:17

Nhóm gà nhà tôi có một gà tên gà Mông rồi, bạn chọn một nghệ danh khác đi

vava
18-08-2010, 20:51
Em thấy tên người mình vote in nghiêng mà :D

momo
18-08-2010, 22:06
Mông Trái, Mông Phải cũng là Mông =))

huonggiangf1
18-08-2010, 22:17
vote kín nhỉ : chọn Gà Trường , F1 , Gà Út

Anh Hậu kỳ vậy? Chỉ đc chọn 2 thôi mà sao anh lại chọn 3 thế? Như vậy là ko hợp lệ nên phiếu bầu của anh sẽ ko đc tính. Như vậy sẽ mất đi một phiếu bầu, kết quả sẽ bớt chính xác.

wit_eyes
18-08-2010, 23:55
Em thấy tên người mình vote in nghiêng mà :D
đúng rồi, ít người nhận ra được điều này
Gà Trưởng cũng đã vote xong
Mọi người tiếp tục vote để chọn ra được self_mod của chúng ta nhé, cứ theo tiêu chí mà cân nhắc rồi chọn nhé ( ko kể địa lý, ko kể tuổi tác )

@Gà s :
Nhà mình có biết tiền thân của Gà đi bụi chính là Gà leo núi, mà tên Gà leo núi là do ai nghĩ ra mọi người có đoán được ko?
Con gà mà đã đưa ra thông điệp rất đanh thép cho những thành viên ko tuân thủ nội quy, chỉnh thật đâu ra đấy để giữ trật tự cho chuồng gà
Là 1 trong những con gà chém nhau nhiệt tình và tơi bời nhất với di4phuong với những câu cú rất là thâm nho nhọ...(chắc di4phuong cũng ấn tượng với con gà này nhất trong đàn chúng ta)
con gà mà có độ la liếm trong diễn đàn cũng như real phượt đến thời điểm này có thể nói là số 1 trong chuồng chúng ta
nghe tên thì non mà cách hành động và suy nghĩ thật ấn tượng, câu cú cũng như cách diễn đạt nghĩa trên topic vừa hài hước vừa rõ ràng

Mình thích con gà này, xin vote 1 phiếu :))

hoangbazen83
19-08-2010, 00:18
Mình cũng thấy rồi nhưng sao chưa thấy %

huonggiangf1
19-08-2010, 00:23

The results in this poll are hidden.

Tức là "Kết quả của poll này đã được ẩn" mà anh. Sau 72 giờ sẽ có kết quả. Bác CVN đã nói rõ như vậy rồi còn gì nữa ạ.

Đây là bầu chọn kín, nghĩa là việc ai bầu cho ai được giữ kín. Poll sẽ được đóng sau 72 tiếng kể từ lúc được post lên diễn đàn. Kết quả bầu chọn sẽ được tự động hiển thị sau khi đóng poll

Sutuomanhi
19-08-2010, 00:27

% của nó cũng bị ẩn đi như kiểu cuộc thi ảnh ấy nhỉ, nó không nổi lên chắc để giữ công bằng cho những ứng cử viên.^^!

hoangbazen83
19-08-2010, 00:28
Mà 2 cái mông này ở xa thế. Lúc nào cần ngồi chung với nhau chắc sẽ rất lâu đây.

kesanruoi
19-08-2010, 00:59
Mình cũng thik con gà này...hà hà

huonggiangf1
19-08-2010, 01:00

Mình cũng thế, và mình cũng đã vote :L

Nguyen Thi Huyen
19-08-2010, 06:59

Mình cũng thích con gà này :)).
Chờ xem kết quả như thế nào :D

hautp
19-08-2010, 08:18
Anh Hậu kỳ vậy? Chỉ đc chọn 2 thôi mà sao anh lại chọn 3 thế? Như vậy là ko hợp lệ nên phiếu bầu của anh sẽ ko đc tính. Như vậy sẽ mất đi một phiếu bầu, kết quả sẽ bớt chính xác.

hok , anh vote có 2 người hả , anh ghi ở trên để đánh lừa đối phương í mà , hi hi

hautp
19-08-2010, 08:19
Mình cũng thích con gà này :)).
Chờ xem kết quả như thế nào :D

bít gà đó là ai rồi , yeye

noroyoko
19-08-2010, 09:50
hok , anh vote có 2 người hả , anh ghi ở trên để đánh lừa đối phương í mà , hi hi

Chẹp chẹp, đúng là pó tay !!

huonggiangf1
19-08-2010, 10:28
Chẹp chẹp, đúng là pó tay !!

Chị cũng ko thể nào hiểu nổi anh Ròm này em ạ :(.

rambo82
19-08-2010, 11:33
Muốn "vuốt" mà cũng ko vuốt dc. pó tay. Mình cũng muốn tích cực lắm đấy chứ, nhưng mà ko dc " vuốt" thì chịu à

cheese
19-08-2010, 12:24
Cheese đăng ký gia nhập hụi gà,1 chưng làm Gà Mơ Thích đi bụi :D

hautp
19-08-2010, 12:36
Chị cũng ko thể nào hiểu nổi anh Ròm này em ạ :(.

lúc vote thì anh cũng vote 2 người mà , nhưng anh thấy 3 người đó là hợp nhất á !

hoangbazen83
19-08-2010, 21:36
Cheese đăng ký gia nhập hụi gà,1 chưng làm Gà Mơ Thích đi bụi :D

Ơ hơ sao em này đã có Gà danh nhanh thế nhỉ. MOD làm ăn thế nào, chưa đủ 50 bài mà. Hay nhìn avata xinh nên cho luôn.

huonggiangf1
19-08-2010, 23:10
Ơ hơ sao em này đã có Gà danh nhanh thế nhỉ. MOD làm ăn thế nào, chưa đủ 50 bài mà. Hay nhìn avata xinh nên cho luôn.

Đúng. Em cũng thắc mắc. Bạn này chỉ có 15 bài thôi mà.

gnut
19-08-2010, 23:28
Mình 1 bài không biết có đổi được ko

nem_162
19-08-2010, 23:56

Đúng. Em cũng thắc mắc. Bạn này chỉ có 15 bài thôi mà.

--> Cái này có lẽ là do bác CVN làm việc theo thói quen - cứ thấy ai xin ngoại hiệu là Gà xxx gì đó là đổi hết. Từ đây mới thấy Gà nhà ta "lổi tiếng" và tạo được dấu ấn đặc trưng phết!
Mà cũng phải thông cảm cho bác ấy, chắc do chuyến đi đến "West Papua New Guinea, ngắm giai đeo ống quả bầu cực phê!" vẫn còn dư âm nên giờ bác ý vẫn chưa đủ tỉnh táo để làm việc, hề hề.

nem_162
20-08-2010, 00:22
Là 1 trong những con gà chém nhau nhiệt tình và tơi bời nhất với di4phuong với những câu cú rất là thâm nho nhọ...(chắc di4phuong cũng ấn tượng với con gà này nhất trong đàn chúng ta)
con gà mà có độ la liếm trong diễn đàn cũng như real phượt đến thời điểm này có thể nói là số 1 trong chuồng chúng ta
nghe tên thì non mà cách hành động và suy nghĩ thật ấn tượng, câu cú cũng như cách diễn đạt nghĩa trên topic vừa hài hước vừa rõ ràng

--> chị Kiều Hưng: sao chị lại có kiểu lobby lộ liễu và chém gió khủng khiếp đến thế được nhỉ? (NT) Hay là chị muốn tranh ngôi "đệ nhất chém gió" của anh Tú xệ đồ thế? (NO)
Cơ mà em cũng biết con Gà đó là ai rồi, cái này ko mới-ở quê em cũng có. :D Dù sao đi nữa thì cũng phải cảm ơn chị một tiếng, tự nhiên có mấy nhời của chị mà em thấy dân tình đổ xô "vuốt", he he. (BB)

nem_162
20-08-2010, 00:54
Tương tự như vậy, Nếu mà ta phượt khi đã 20, thậm chí mới lên 10 thì k cần dùng dấu ... Nhưng đặc biệt, ta lại Phượt từ trong... "trứng", phượt khi ta còn chưa biết thế giới là gì.

--> Có lẽ cần phải nói với anh Rều cách hiểu của em về câu slogan của anh. Thực tế là sau vụ leo pxp thì nhóm Gà mới chính thức ra đời. Vì thế, hiểu 1 cách hiện thực nhất thì đúng là chúng ta đã phượt từ khi còn nằm trong trứng còn gì :D Kiểu suy nghĩ của em là cứ quy chiếu từ nhóm mà lên slogan thôi, nên em hiểu hơi khác anh 1 tí, kể ra thì cũng ko được bay bổng như suy nghĩ của anh. Chắc anh em ta mà là nhà văn thì 1 người theo trường phái hiện thực, 1 người theo trường phái lãng mạn mất thôi, anh nhỉ :D

Dấu ... là sự ngắt quãng trong câu nói được tạo ra một cách chủ ý của người nói - tạo ra một sự bất ngờ cho người nghe (tưởng nó thế khác k ngờ nó lại thế này).

--> Em thì thấy riêng câu "phượt từ trong trứng" là đã đủ gây bất ngờ rồi ạ. Chưa kể nếu bỏ dấu "..." thì khi nhìn vào mình cảm thấy nó mang tính khẳng định cao hơn. Cái mà em ko thích nhất ở dấu "..." là nó làm câu slogan của mình dài thêm ra. Anh để ý sẽ thấy mọi câu slogan đều ko hề có những dấu ngắt quãng ở giữa như thế - ngoại trừ trường hợp dấu "-" thôi.

Tóm lại là em vốn rất bảo thủ, nên em đã thấy thế nào thì em sẽ mãi thấy như thế.:"> Nhưng mà em hi vọng anh ... ko giống em, hê hê =))

Sutuomanhi
20-08-2010, 01:02
-->
Tóm lại là em vốn rất bảo thủ, nên em đã thấy thế nào thì em sẽ mãi thấy như thế.:"> Nhưng mà em hi vọng anh ... ko giống em, hê hê =))

Cô này mà ghét ai thì chắc ghét đến già:D, thích ai mà không lấy được chắc đi tu mất :))

hoangbazen83
20-08-2010, 02:20
Ai mà làm bác sĩ là cẩn thận với út đấy, vì giá nào sống chết nó cũng phải lấy 1 anh làm bác sĩ mới được.

hoangbazen83
20-08-2010, 02:26
Vụ này hay nha, nếu vì nhà gà quá nổi tiếng thì thôi không nói làm gì haha. Bạn cheese cho anh em nhà gà ít thông tin nhỉ. Trang 1 của topic nhóm gà và những kế hoạch chinh phục chứ S nhé.

CVN
20-08-2010, 09:30
Rất tiếc bạn Demiboy đã phạm quy vì bầu những 3 người!
Bạn dangkhoaquan không phải người của nhóm cũng vào bầu, đã thế lại còn bầu cho có một người????!!!!????

Những phiếu bầu không hợp lệ sẽ không được tính vào kết quả.

(Demiboy: nếu bạn bầu sai do nhầm lẫn thì có thể post bài lên đây để các bạn trong nhóm quyết định bạn có được bầu lại không nhé!)

Sutuomanhi
20-08-2010, 10:07
Demiboy là ai í nhỉ:D

vava
20-08-2010, 10:08
Đọc qua là biết ngay con gà này - gà mà gà nào cũng biết là gà nào đấy - :)). Mình rất rất thích con gà này nhé: cá tính, sắc sảo, xinh xắn & very kute. Tuổi gà thì già mà tuổi đời non nhất chuồng, kém tuổi mình mà nhiều lúc thấy lớn hơn cả mình ...:((yêu thế chứ lị

L'coxt
20-08-2010, 10:32
Đọc qua là biết ngay con gà này - gà mà gà nào cũng biết là gà nào đấy - :)). Mình rất rất thích con gà này nhé: cá tính, sắc sảo, xinh xắn & very kute. Tuổi gà thì già mà tuổi đời non nhất chuồng, kém tuổi mình mà nhiều lúc thấy lớn hơn cả mình ...:((yêu thế chứ lị

Cá sấu cũng yêu con gà này :)

huonggiangf1
20-08-2010, 10:33

Em đang nói về ai đấy? về Demiboy hay về Gà Út thế?

@ All Gà: Hóa ra chúng ta có rất nhiều khách quan tâm vào bầu nhé. Trong khi rất nhiều Gà muốn bầu thì lại chưa đủ điều kiện để bầu, như anh Toàn, anh Rambo, gnut Đụt... :( vì ko đủ số lượng bài viết.

@ Bác CVN: Bác ơi bác có thể mở lòng nốt lần này cho 3 mem nhà em như đã nêu ở trên cái quyền đc vote ko ạ? :(( Nếu không cứ để như vậy thì kết quả sẽ bớt chính xác đi rất nhiều ạ. :((

CVN
20-08-2010, 11:15
Em đang nói về ai đấy? về Demiboy hay về Gà Út thế?

@ All Gà: Hóa ra chúng ta có rất nhiều khách quan tâm vào bầu nhé. Trong khi rất nhiều Gà muốn bầu thì lại chưa đủ điều kiện để bầu, như anh Toàn, anh Rambo, gnut Đụt... :( vì ko đủ số lượng bài viết.

@ Bác CVN: Bác ơi bác có thể mở lòng nốt lần này cho 3 mem nhà em như đã nêu ở trên cái quyền đc vote ko ạ? :(( Nếu không cứ để như vậy thì kết quả sẽ bớt chính xác đi rất nhiều ạ. :((

Thế Demiboy hóa ra không cùng nhóm Gà à???

F1 cho nick chính xác của 3 người chưa đủ quyền vote nhé!

huonggiangf1
20-08-2010, 11:30
Thế Demiboy hóa ra không cùng nhóm Gà à???

F1 cho nick chính xác của 3 người chưa đủ quyền vote nhé!

Cám ơn bác nhìu nhìu :L

3 Gà nhà em là vinhtoan_2000, rambo82 và gnut ạ. Còn bạn demiboy này em chịu không biết là ai. Chắc là khách tiện đường ghé qua vào vote cho nhà em thêm xôm đó ạ.

Cả nhà em cám ơn bác lần nữa. Khi nào 3 Gà này đc quyền vote bác báo cho em 1 tiếng, em sẽ gọi các Gà khẩn cấp, vì thời gian vote chỉ còn hơn 3h. Thanks bác.

CVN
20-08-2010, 12:29
Done!

Mà mình thấy cũng lạ, chỉ cần có 2 bài viết để có quyền vote poll mà các bạn ấy cũng không muốn làm (S)

Hiện nay đã có 27 người bầu, trừ 2 votes không phải của người trong nhóm và không hợp lệ, là còn 25.

Như vậy đã đủ người vote chưa F1?

Thời gian bầu chọn còn đến gần 3h chiều mai, nhưng nếu đã đủ người bầu rồi thì ta có thể đóng poll sớm để chốt trong hôm nay (mai tôi đi Hải Phòng)

huonggiangf1
20-08-2010, 12:39
Done!

Mà mình thấy cũng lạ, chỉ cần có 2 bài viết để có quyền vote poll mà các bạn ấy cũng không muốn làm (S)

Hiện nay đã có 27 người bầu, trừ 2 votes không phải của người trong nhóm và không hợp lệ, là còn 25.

Như vậy đã đủ người vote chưa F1?

Thời gian bầu chọn còn đến gần 3h chiều mai, nhưng nếu đã đủ người bầu rồi thì ta có thể đóng poll sớm để chốt trong hôm nay (mai tôi đi Hải Phòng)

Vậy bác đợi em kêu gọi 3 mem này vào vote và rà soát lại xem nhà Gà còn ai chưa vote ko thì cũng gọi vào làm cho xong luôn (vì sĩ số nhà Gà nhà em bây giờ là hơn 30 cơ, dù có thêm 3 mem này vào thì cũng mới có 28, chưa đủ ạ) để có thể đóng poll trước khi bác đi HP được không ạ? Hí hí mai em cũng sẽ được diện kiến bác :D.

wishes2004
20-08-2010, 13:22
báo cáo đã vote xong! ^^
9weekend nhà Gà! :)

gnut
20-08-2010, 13:30
2h 59 phút vào vote chốt sổ :D :D :D

huonggiangf1
20-08-2010, 13:39
2h 59 phút vào vote chốt sổ :D :D :D

Vote sớm đi em, bao giờ đủ người mới đóng poll và đóng trước khi bác CVN đi HP thôi (sáng mai cơ mà). Chẹp!

nem_162
20-08-2010, 13:49
Cô này mà ghét ai thì chắc ghét đến già:D, thích ai mà không lấy được chắc đi tu mất :))

Ai mà làm bác sĩ là cẩn thận với út đấy, vì giá nào sống chết nó cũng phải lấy 1 anh làm bác sĩ mới được.

--> đề nghị 2 đồng chí thực hiện đúng nội dung của topic, không buôn bán chuyện ngoài luồng ở đây :D

rambo82
20-08-2010, 13:49
Rambo đã hoàn thành nhiệm vụ!

rambo82
20-08-2010, 13:50
Đến cty cái là phải vào " vuốt " luôn, ko là bị e F1 nhắc nhở ngay. :d

huonggiangf1
20-08-2010, 13:54
Đến cty cái là phải vào " vuốt " luôn, ko là bị e F1 nhắc nhở ngay. :d

Rambo đã hoàn thành nhiệm vụ!

Thanks xế. Em chỉ muốn xong sớm để bác CVN còn rảnh rang đi SN Phượt thôi mà.

nem_162
20-08-2010, 14:00
Còn bạn demiboy này em chịu không biết là ai. Chắc là khách tiện đường ghé qua vào vote cho nhà em thêm xôm đó ạ.

--> demiboy là 1 anh bên nhà PKM ạ! Dù sao cũng cám ơn anh đã quan tâm đến nhà Gà chúng em.:)

wit_eyes
21-08-2010, 00:17
Kính gửi bác CVN
Số lượng voter đã tương đối đủ để cho kết quả chính xác về self_mod của đàn gà chúng em
Vậy kính nhờ bác đong Poll, hiển thị kết quả để nhóm em xác định được self_mod
Như vậy nhóm và self_mod sẽ chủ động hơn trong việc quản trị sub_box cũng như giúp đỡ self_mod hoàn thành nhiệm vụ cao cả này, cũng như cơ hội gặp các moderators của Forum trong lần SN Phượt ngày tới, tham khảo được nhiều kinh nghiệm bổ ích cho vai trò này
Thay mặt chuồng gà, em xin chân thành cảm ơn sự hỗ trợ của bác

CVN
21-08-2010, 09:52
Ngoài 2 phiếu không hợp lệ của dqk và Demiboy, hôm nay có thêm 2 phiếu không hợp lệ nữa của nicks vova và sake, mỗi phiếu chỉ bầu cho một người.

Nếu các bạn đồng ý cho 2 người đó bổ sung thì 2 bạn đó sẽ phải vào post bài bổ sung, còn không tôi sẽ xóa bỏ các phiếu bầu không hợp lệ và mở thùng phiếu :)

wit_eyes
21-08-2010, 10:12
Nhờ admin mở thùng phiếu giúp chuồng em

Cảm ơn các bạn Demiboy, dqk, Sake và Vova đã quan tâm đến hoạt động của chuồng Gà. Mong 1 ngày được gặp các bạn :) cho sự giao lưu hoặc hội tụ nhỉ (c)

huonggiangf1
21-08-2010, 10:13
2 ng nay cung ko phai mem cua Ga bac a. Mong bac chot som giup e.

CVN
21-08-2010, 10:37
Ok, tôi đã đóng poll, xóa 4 phiếu bầu không hợp lệ và cho hiện thị kết quả bầu chọn của các bạn.

nem_162
21-08-2010, 11:33
Ok, tôi đã đóng poll, xóa 4 phiếu bầu không hợp lệ và cho hiện thị kết quả bầu chọn của các bạn.

--> Cảm ơn bác cvn! :)
@ Gà: tình hình là Gà Trưởng và Gà Chọi phải xù xi rồi. hê hê. Sau đó thì có bữa liên hoan ra mắt chính thức 2 self-mods tí nhỉ, Gà nhỉ :D

Xu_iu
21-08-2010, 13:21
Hô hô..Đợi chị Kiều Hưng đi sinh nhật về òi, Anh Chọi với Chị HK gọi nhau ra một góc muh oản tù tì đi nhé,

Ai thua sẽ được làm quan =))

Tềnh hềnh mềnh sắp được đi ăn tiệc òi thích quá đê.....:D

gnut
21-08-2010, 15:39
Vụ này vui đây anh Gà chọi sẽ chọi với chị Kiều Hưng :D có ai bắt độ không tỉ lệ là hoà được thua :gun

hautp
22-08-2010, 18:20
Gà Ròm chọn Gà Trưởng é !

wit_eyes
23-08-2010, 09:01
@Gà :
Sau khi đóng Poll chúng ta đã chọn ra được 2 self_mod cho công việc điều hành sub_box của nhà Gà phù hợp nhât với tiêu chí đưa ra ban đầu Gà F1 và Gà Chọi
Việc quy hoạch sub_box cũng như đảm bảo trật tự trong hoạt động của sub_box từ nay sẽ là trọng trách đặt lên vai 2 self_mod này. Đề nghị cả nhà gà có ý thức tuân thủ, tôn trọng và hợp tác giúp đỡ 2 self_mod trong công việc này để để chuồng gà của chúng ta hoạt động chuyên nghiệp và ngày càng phát triển
Về kết quả bầu chọn : mọi người có thể thấy hơi vướng ở tỷ lệ của Gà Trưởng và Gà Chọi, mình xin có ý kiến luôn thế này :
Chỉ cần xét riêng về tiêu chỉ thời gian online (vốn cần thiết cho hoạt động giám sát và quản trị Box) Gà Chọi đã cao hơn Gà Trưởng rất nhiều. Mình ko nhường chức self_mod, cũng như ko trốn tránh trách nhiệm, chỉ là muốn chọn ra người thật sự phù hợp làm mod của sub chúng ta. Trong công việc của 2 self_mod mình cũng sẽ hỗ trợ tối đa trong khả năng vì tinh thần - ngôi nhà chung ngày càng to đẹp, gia đình chung ngày càng lớn mạnh

Kính gửi bác CVN : nhờ bác hỗ trợ đàn gà nhà em khâu tiếp theo đó là cấp quyền và password quản trị sub_box cho huonggiangf1 và hoangbazen83
1 lần nữa chuồng Gà xin chân thành cảm ơn bác

@self_mod :) : Chúc 2 bạn hoàn thành tốt nhiệm vụ cao cả này, khởi động luôn bằng việc quy hoạch sub_box nhé (theo kiến trúc bác chitto gợi ý là No1 rồi )

Chúc cả nhà Gà 1 tuần mới tốt lành !

Shachou
23-08-2010, 13:16
Hôm trước mình đi thử xe đỏ của bạn nào nhà Gà, cho mình xin cái contact để mình hỏi thăm xe và xin đi thử vòng nữa ở Hà Nội.

Rất mê con xe đó và có ý định sắm cho riêng mình 1 con.

Shachou.

hoangbazen83
23-08-2010, 13:19
Cứ tưởng để đến tối nay off mới đưa ra quyết định, Gà Trưởng đưa quyết định ra hơi sớm đấy nhé.

huonggiangf1
23-08-2010, 13:28
Hôm trước mình đi thử xe đỏ của bạn nào nhà Gà, cho mình xin cái contact để mình hỏi thăm xe và xin đi thử vòng nữa ở Hà Nội.

Shachou.

Chị ơi anh rambo82 đó ạ, nhưng anh ấy ko vào phuot.com nhiều và em cũng ko rõ anh ấy có check pm đc ko, nên chị liên hệ với anh ấy qua YM nick ductai_82 chị nha. (beer)

PS: Em cũng rất thích làm ôm trên cái xe đó :)

dungcmh
23-08-2010, 13:35

Hôm trc gặp bác CVN có nói vì nghĩ đó mem trong nhà Gà nên ưu tiên đặc cách cho Gà danh luôn :))
gà nào lên chức thì có lời lại với các bác ý nhé, để công bằng thì dù có là mem của nhà Gà thiệt thì cũng cứ 50 bài mới đc đổi ngoại hiệu. vào Gà thì cũng phải có đóng góp cho diễn đàn chứ

Shachou
23-08-2010, 14:30
Chị ơi anh rambo82 đó ạ, nhưng anh ấy ko vào phuot.com nhiều và em cũng ko rõ anh ấy có check pm đc ko, nên chị liên hệ với anh ấy qua YM nick ductai_82 chị nha. (beer)

Cám ơn em. Nếu được PM cho chị xin cái số điện thoại.

Rất ấn tượng về nhà gà. :-))

hoangbazen83
23-08-2010, 14:32

Shachou.

Chuyện xe đấy mà đi phượt 1 mình thì cứ phải gọi là đê mê cu tơi, phê lòi tòi phòi. Nếu tối nay chị rảnh chị ra cafe MỘC làm mấy vòng về ngủ cho nó ngon.

Làm ôm ở xe đấy được ngả hết cà người vào người trước rồi, chẳng bị mọi lưng mà lại thoải mái, không thích mới là lạ.

CVN
23-08-2010, 15:15
Chào các bạn,

Với ý kiến cá nhân tôi, Admin Sáng lập của diễn đàn, tôi thấy bạn wit_eyes nên nhận trách nhiệm này, vì chúng ta đang không chỉ lựa chọn mội self-mod, mà trước hết chúng ta đang lựa chọn một đại diện chính thức cho nhóm Gà.

Với những gì bạn wit_eyes thể hiện trên diễn đàn, tôi nghĩ bạn xứng đáng cùng bạn F1 đại diện cho nhóm của mình. Các bạn có thể chọn coi đây là một phiếu bầu của tôi với vai trò đại diện cho diễn đàn.

Chúc các bạn vui vẻ và có nhiều chuyến đi bổ ích, lý thú!

CVN

wit_eyes
24-08-2010, 22:51
Chào các bạn,

Với ý kiến cá nhân tôi, Admin Sáng lập của diễn đàn, tôi thấy bạn wit_eyes nên nhận trách nhiệm này, vì chúng ta đang không chỉ lựa chọn mội self-mod, mà trước hết chúng ta đang lựa chọn một đại diện chính thức cho nhóm Gà.

Với những gì bạn wit_eyes thể hiện trên diễn đàn, tôi nghĩ bạn xứng đáng cùng bạn F1 đại diện cho nhóm của mình. Các bạn có thể chọn coi đây là một phiếu bầu của tôi với vai trò đại diện cho diễn đàn.

Chúc các bạn vui vẻ và có nhiều chuyến đi bổ ích, lý thú!

CVN

Chuồng Gà xin cảm ơn bác admin đã quan tâm đến hoạt động của nhóm
Em xin cảm ơn admin đã tin tưởng và phiếu bầu của bác
Vậy em xin nhận trách nhiệm của 1 trong 2 self_mod với sự giúp đỡ của admin và các mem nhà Gà
Sau cùng em nhờ bác cấp quyền và pass quản trị sub_box cho 2 nick wit_eyes và huonggiangf1 để bọn em có thể sớm quy hoạch và đưa sub_box vào hoạt động có quy củ hơn

trân trọng

CVN
24-08-2010, 23:13
Tôi đã set quyền quản trị sub-box cho hai bạn wit_eyes và huonggiangf1. Nếu cần hỗ trợ kỹ thuật, các bạn có thể PM trược tiếp cho tôi.

Chúc các bạn vui vẻ! Mong nhóm Gà đi bụi VN ngày càng phát triển và đóng góp nhiều cho diễn đàn!

deny
25-08-2010, 07:46
Chúc mừng nhà Gà đã có 2 đại diện mới nhưng rất quen thuôc,

Chúc Đàn Gà ngày càng phát triển

Chúc Chuồng gà ngày càng to rộng, gọn gàng và sạch đẹp theo quy hoạch

Hẹn ngày 11/11 mình giao lưu với Nhà Gà ^^,

Mượn lời admin: Chúc các bạn vui vẻ! Mong nhóm Gà đi bụi VN ngày càng phát triển và đóng góp nhiều cho diễn đàn!

huonggiangf1
25-08-2010, 09:37
Chúc mừng nhà Gà đã có 2 đại diện mới nhưng rất quen thuôc,

Chúc Đàn Gà ngày càng phát triển

Chúc Chuồng gà ngày càng to rộng, gọn gàng và sạch đẹp theo quy hoạch

Hẹn ngày 11/11 mình giao lưu với Nhà Gà ^^,

Mượn lời admin: Chúc các bạn vui vẻ! Mong nhóm Gà đi bụi VN ngày càng phát triển và đóng góp nhiều cho diễn đàn!

Cám ơn anh Deny và PKM. Hẹn ngày 7/10 F1 giao lưu với nhà PKM ạ ;).

huonggiangf1
25-08-2010, 09:39
Tôi đã set quyền quản trị sub-box cho hai bạn wit_eyes và huonggiangf1. Nếu cần hỗ trợ kỹ thuật, các bạn có thể PM trược tiếp cho tôi.

Chúc các bạn vui vẻ! Mong nhóm Gà đi bụi VN ngày càng phát triển và đóng góp nhiều cho diễn đàn!

Cám ơn bác CVN. Em vẫn còn lóng ngóng lắm :(. Em sẽ cố gắng hoàn thành nhiệm vụ ạ mà Đảng và Nhà nước giao phó. Gà ơi! :L

cục mỡ
25-08-2010, 10:19
OOPS! Nói ra thì em lại buồn rồi út ơi. tính anh cực kì bảo thủ luôn. Haha.

(D) Tigo
25-08-2010, 11:11
Các bạn Gà xin lập được SUB Box rồi thì topic này đã xong nhiệm vụ, các bạn đóng nó lại thôi

huonggiangf1
25-08-2010, 11:26
Quy hoạch và Khẩu hiệu đã được chốt như sau:

1. Quy hoạch:

Gà Trưởng sẽ lập các topic theo gợi ý của bác Chitto rồi sau đó F1 và Gà Trưởng sẽ di chuyển cũng như post các bài về đúng chỗ của nó. Mong mọi người cũng có ý thức tuân theo quy định chung nha: ko post bài sai topic, ko tự lập topic mới khi chưa có sự đồng ý của self-mod để tránh thông tin ko tập trung nha. Thanks all!

2. Khẩu hiệu:

Đa số Gà đều chọn khẩu hiệu: "Phượt từ trong ... trứng" của Gà Rều nên chúng ta thống nhất lấy khẩu hiệu này làm khẩu hiệu cho sub-box Gà Đi Bụi VN. Đề nghị mọi người ko ý kiến gì thêm nhé.

Vì vậy F1 cũng xin phép đóng topic này lại. Thanks mọi người!

huonggiangf1
25-08-2010, 12:04
Topic này cũng đã giúp chọn ra được 2 self-mod cho Chuồng Gà, đã hoàn thành nhiệm vụ của nó. F1 lại xin phép đóng nó lại nha cả nhà.

Thay mặt Chuồng Gà, em xin gửi lời cám ơn đến bác CVN, người đã giúp nhà em lập poll, quản lý các phiếu bầu, đưa ra ý kiến có thể nói là quyết định cho đàn Gà vào phút chót khi chưa chọn được self-mod thứ 2, đã quan tâm và theo dõi mọi hoạt động của nhà Gà từ khi hình thành và giúp đỡ nhà em rất nhiều.... Một lần nữa em xin chân thành cám ơn bác.

Chuồng Gà cũng xin cám ơn các mem ngoài chuồng nhưng cũng quan tâm tới hoạt động của nhóm chúng em như anh dangkhoaquan, demiboy, vova, sake... đã tham gia vào cuộc bầu chọn của Đàn Gà. Hẹn sớm gặp lại/hội ngộ cùng các anh!

Cuối cùng, F1 và Gà Trưởng xin cám ơn tất cả các mem nhà Gà đã tham gia đủ và thực hiện đúng quy định của cuộc bầu chọn. Là 1 trong 2 self-mod, F1 cũng xin hứa sẽ cố gắng hết sức để hoàn thành nhiệm vụ được giao, và cũng hi vọng một sự giúp đỡ nhiệt tình cũng như sự hợp tác chặt chẽ bằng cách tuân thủ quy định chung của tất cả các mem nhà Gà để chúng ta cùng phát triển, đúng như lời chúc của bác CVN và anh Deny. Thanks all!