PDA

View Full Version : Cần tư vấn gấp nhà nghỉ, KS tại Thị trấn Cầu Kè, Tỉnh Trà Vinh. Ai biết giúp giùm

thungan_nguyen
04-08-2010, 11:19
Nhân dịp tháng 9 này mình có chuyến công tác vào Sài Gòn nên tranh thủ muốn về thăm lại Trà Vinh- quê hương cũ. Số là mình sinh ra tại HUyện cầu kè tỉnh trà vinh. Nhưng đến năm 6 tuổi thì về Bắc, sau hơn 20 năm mới có dịp quay lại. Hiện tại k còn ai quen biết ở trong đó, mình định mua tour du lịch nhưng k có, bạn nào biết giúp giùm ..muôn vạn lần cảm ơn :)

MrRai
04-08-2010, 22:25
mình ở Duyên Hải Trà Vinh..nói chung TV cũng nhỏ..bạn ở thị xã thì hay hơn...mình cũng ko rành cầu kè nó có ks hay ko..nếu nhà nghĩ thì chắc có..
Vẫn khuyên bạn ở Thị xã..khách sạn có,nhà nghĩ có..nhìu lựa chọn và ok hơn.
+ KS Thanh Trà..mới làm lại..phòng ok,giá cũng ok...free ăn sáng,tại ks có quán cafe..( mình ở sg về cũng thường ở đó)
+ KS palace.. cũng ok. có 2 palace ở TV

Ăn uống thì cứ ra chợ. or lên taxi kiu nó chở lại.ở TV chỉ có 1 dịch vụ taxi của Thanh Thủy thui.mình ko nhớ số ..bạn lại ks rùi hỏi nhân viên luôn cũng dc
+ Ăn bánh canh bến có ..đặc sản đó
+ Hủ tiếu sambua > về TV mình cũng hay ăn.
+Cá tai tượng chiên xù ở quán Ngọc Thúy - Châu Thành ...ngon cực ..mà giá rẽ so với SG nhiều.

Đặc sản có : Dừa Sáp ..hỏi ks nó chỉ chỗ bán ah..1 trái tầm 120k là đủ 15 người ăn rùi ^^.

có j nữa thì cứ reply trên này..mình biết mình trả lời thêm

thungan_nguyen
05-08-2010, 08:29
Chào bạn!!Mr Rai
Mình cũng nghĩ đó là 1 thị trấn nhỏ nên khó có ks và nhà nghỉ. Vậy nên có khi mình nên ở lại thị xã , vấn đề là không biết liệu từ thị xã về đến Cầu Ké cách bao xa để mình đi về trong ngày thui...

MrRai
06-08-2010, 11:31
nói chung TV cũng ko lớn..bạn có thể đi về trong ngày là bình thường..cầu kè thì mình nhờ cũng ko xa lắm ..tầm 30km đổ lại thui.mình ở Duyên Hải cũng cách Thị Xã có 50km ah