PDA

View Full Version : HạLong, TChau, CBà từ 25/9 -27/9 và Sapa từ tối 28/9 đến sáng 1/10/2010

Ngoc Lam
04-08-2010, 09:29
Xin chào, mình ở trong TP HCM có dịp ra Bắc, muốn rủ bạn đồng hành để đi Hạ Long, Tuần Châu, Cát Bà từ 25/9 -27/9 và đi Sapa, Hà Khẩu từ tối 28/9 đến sáng 1/10/2010. Mình dự tính sẽ đi tour. Nếu bạn nào có cùng ý định trong thời điểm này thì join nhé.

hihihxihx,ko lẽ đi một mình thật ta ơi??
Mình suy nghĩ lại rùi..chắc đi bụi cho vui quá..
dù sao cũng chưa book tour ma.
But có ai là thổ địa và available vào thời gian đó ko nhi??
Có gì chỉ dẫn mình với..hay nếu join cùng thì ko gì hơn bằng....

Lịch trình mình tham khảo như sau:

I- Hạ Long, Tuần Châu, Cát Bà

NGÀY 01 : HÀ NỘI - HẠ LONG - CÁT BÀ. (Ăn Trưa, Tối)

Sáng: 8h00 Khởi hành đi Hạ Long bằng đường bộ , sau khoảng 3.30 giờ tức là vào lúc 11h30 du khách sẽ đến Hạ Long. Du thuyền thăm Vịnh Hạ Long. Ăn trưa trên tàu.

Chiều: đi thuyền thăm vịnh Hạ Long - kỳ quan của thế giới, du khách dừng thuyền để lên thăm động Thiên Cung tức là "̉Cung điện của trời" và hang Đầu Gỗ (hay còn gọi là hang Dấu Gỗ), là nơi gắn liền với câu chuyện lịch sử chống quân Nguyên - Mông năm 1288 của tướng Trần Hưng Đạo. Hoặc thăm hang Sửng Sốt. Sau đó hành trình trên du thuyền đi giữa Hạ Long với hàng ngàn đảo đá sừng sững du khách sẽ có cảm giác như đi vào thế giới động vật trải qua triệu năm hoá đá. Đó là : Hòn Chó đá, hòn Lư Hương, hòn Gà Chọi, làng chài...

Tàu cập bến Cát bà. Xe đưa Quý khách đến nhận phòng khách sạn. Ăn tối và nghỉ đêm tại Khách sạn hoặc có thể nghỉ dêm trên tàu.

NGÀY 02 : CÁT BÀ - HẠ LONG -TUẦN CHÁU (Ăn sáng, trưa, tối)
Sau khi ăn sáng, xe đưa quý khách ra bến tàu, quay trở về Hạ Long, dừng tắm biển 30 phút. Ăn trưa ở Nhà hàng tại Hạ Long. Xe đón quý khách về khu Du lịch Tuần Châu. Ăn tối, nghỉ đêm tại Tuần Châu. Thưởng thức các show diễn tại đảo (vé tự túc)

NGÀY 03: TUẦN CHÂU - HÀ NỘI (Ăn sáng, trưa)
Sáng : Quý khách tự do tại Hạ Long/Tuần Châu. 12h00: Ăn trưa. Lên xe trở về Hà Nội. 16h30: Kết thúc chuyến đi.

II- SAPA - Hà Khẩu (3 ngày 4 đêm bằng tàu)

Thời gian: 3 ngày
Khởi hành: Hàng ngày
Sapa được ví như cô gái đẹp trong buổi sớm mai đất trời còn ngái ngủ, với hàm mi rợp mát trên cặp mắt mơ màng của nàng thiếu nữ đang tuổi xuân thì. Nằm ở độ cao gần 2000m, cách trung tâm chừng 10 phút tản bộ, vị trí lý tưởng này giúp bạn có thể thả sức quan sát tứ phía, cảm nhận được thế núi hùng vĩ của thị trấn tận cùng phương Bắc: Kia thị trấn bốn mùa xuân mây phủ, nguyên mẫu của nhiều bức tranh từng đoạt giải thưởng quốc tế. Xa hơn những thửa ruộng bậc thang đang mùa thu hoạch vàng óng một màu, xoáy những vòng tròn bất tận.Phía bên trái, bản Hồ như một chiếc gương soi của mặt trời, sậm đỏ ráng chiều.

21h00 Quý khách tập trung tại Ga Hà Nội để đi chuyến tàu nhanh Hà Nội - Lào Cai. Nghỉ đêm trên tàu.

Ngày 01 : Lào Cai - Sa Pa (Ăn sáng, trưa, tối)
6h00 Tàu đến Lào Cai, xe đón Quý khách đi SaPa.
7h30 Đến khu du lịch SaPa, đoàn ăn sáng, nghỉ ngơi, tự do ngắm cảnh Sapa, nhận phòng trước 12h00.
11h30 Ăn trưa tại nhà hàng
14h00 Quý khách đi tham quan núi Hàm Rồng - vườn Lan Đông Dương, cổng Trời, sân Mây, thưởng thức chương trình ca nhạc dân tộc trên núi Hàm Rồng (hoặc đi thăm Cát Cát - thung lũng tình yêu, thăm bản của người H′Mông, thăm thuỷ điện cổ từ thời Pháp).
17h00 Trở về khu du lịch, nghỉ ngơi ăn tối tại nhà hàng. Buổi tối khách tự do vui chơi hoặc đi chơi chợ tình của các dân tộc thiểu số tại Sa Pa (nếu vào tối thứ 7).

Ngày 02 : Thăm Sa Pa (Ăn sáng, trưa, tối)
7h30 Ăn sáng, HDV đưa đoàn thăm bản Cát Cát, thuỷ điện người Pháp, tìm hiểu cuộc sống của người H′mông.
11h00 Trở về khu du lịch ăn trưa.
14h00 Xe đón Quý khách đi thăm Thác Bạc - Cổng Trời hoặc bãi Đá cổ, khám phá vẻ đẹp thiên nhiên ...
18h30 Quý khách ăn tối, nghỉ ngơi tại khu du lịch.

Ngày 03 : Sa Pa - Hà Khẩu (Ăn sáng, trưa, tối)
6h00 Trả phòng, xe đón Quý khách đi Lào Cai, ăn sáng.
8h45 Làm thủ tục XNC sang Trung Quốc, thăm thị trấn Hà Khẩu, thăm vườn hoa trung tâm, đài tưởng niệm Châu Hồng Hà, thăm khu chợ biên giới, siêu thị Quốc Thái.
11h30 Ăn trưa tại nhà hàng Tứ Xuyên hoặc Hồng Hà Cốc.
13h00 Tiếp tục đi thăm khu trung tâm thương mại, phố Quảng Ninh, đường Nhân dân và tự do mua sắm.
15h00 Trở lại cửa khẩu làm thủ tục về Việt Nam. Tới nhà hàng tại Lào Cai nghỉ ngơi và ăn tối.
20h30 Quý khách lên tàu về Hà Nội. Nghỉ đêm trên tàu. 05h30 ngày hôm sau tàu về tới Hà Nội - Tạm biệt đoàn - kết thúc chuyến đi.

kinhkong87
03-09-2010, 18:27
úp dùm nha . sắp tới rồi đó

Ngoc Lam
09-09-2010, 10:28
huhuu, bây giờ sẽ tự đi, ko đi tour nữa..ah, đã có mot ban rui..but mà ở HN thì ko có ai hết áh..cũng hơi run..vậy mà ko có ai join cùng hết ah..
Bùn kinh ng`

nguyenduythang
09-09-2010, 10:52
Hi..Ngoc Lam...tôi người miền nam,khoản thời gian 25 đến-1/10/2010 dự định làm một chuyến SG-HN và cung đường tây bắc,nhưng chưa có bạn đồng hành,vé máy bay dao nầy rẽ ,có thể phương tiện máy bay .Tôi cũng có chút kinh nghiệm du lịch bụi trong và ngoài nước.rất mong được tham gia cùng thời gian ,cùng hành trình với bạn .skype nguyenduythang1965

dinhthai
09-09-2010, 12:37
sao được nghỉ nhiều mà đi sướng quá dzậy Lam, muốn đi lém mà tình hình tài chính không cho phép, chúc có nhiều bạn đồng hành nha :)

Ngoc Lam
09-09-2010, 19:31
kekkeek, thì tớ phải chăm chỉ đi làm trước đó lắm chứ bộ..dồn hết phép nghỉ đợt này..phép năm còn lại có 3 ngày nữa thui ah..
2 cái tay thấy wen2 nha, keke..Th2 ko onl bi h a??
Nick cua Thai la gi nhi??

dinhthai
10-09-2010, 07:49
mới dzô làm nà, nick skype là dthai86, add nha, còn của Lam là ji nhỉ???

heoluoi
10-09-2010, 07:56
Ngọc Lam ơi, mình sẽ ra Hà Nội từ 7 - 13 / 10 nè, vậy không trùng với chuyến đi của bạn hả?Mình cũng đi bụi một mình luôn, cho nịck skype hoặc Yh nha. ^-^

Ngoc Lam
14-09-2010, 12:49
Ngọc Lam ơi, mình sẽ ra Hà Nội từ 7 - 13 / 10 nè, vậy không trùng với chuyến đi của bạn hả?Mình cũng đi bụi một mình luôn, cho nịck skype hoặc Yh nha. ^-^

uh, okie..bạn cho nick đi. có gì mình add luôn.

heoluoi
14-09-2010, 16:45
uh, okie..bạn cho nick đi. có gì mình add luôn.

hello Lam, nick của mình nhuhoabeautylife, tình hình là đang suy nghĩ không biết nên đi tour hay đi bụi :), cho nick của Lam luôn nha.

Ngoc Lam
20-09-2010, 23:00
tớ add heo luoi rui đó.
hihihxi, h chỉ cần thêm một bạn nữ thui mà ko có ai đi cùnggggggggggggg...hihixixix
bùn kinh ng.
ko thì một nam cũng dc..but mà có bạn gái đi kèm...vậy mà cũng ko có
sắp đến ngày đi rùi mà..

Youtobe
21-09-2010, 10:22
Híc cũng muốn đi lắm à nhưng mà khoái đi xe máy hơn cho nó "bụi" ^.^ trước toàn đi ô tô rùi nói chung cát bà đẹp nhất à quên sapa nữa chứ

deny
21-09-2010, 10:33
Chúc NgocLam đi chơi vui vẻ nha ^^,

Ngoc Lam
21-09-2010, 17:39
hi Utobe:
mình định đổi lại là đi Hồ Ba Bể nè..ko đi HaLong, CBa, Tuần Châu nữa..
mà cũng định đi xe máy luôn..
bạn này có bạn gái ko?? dắt đi điiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Deny ngo:
tks bạn này nhen..

heoluoi
22-09-2010, 08:20
chúc ngoclam đi vui vẻ nhe :)

kinhkong87
22-09-2010, 11:21
NL đi chơi vui vẻ và thu hoạch được nhiều điều mới nhé