PDA

View Full Version : [ĐÃ ĐI] Tuyển xế đi Pù Luông 3-5/6

cleo13
30-05-2013, 09:09
Do cái sự rảnh rỗi sinh nông nổi. Chán bon chen những ngày cuối tuần. Nên mình dự định đi Pù Luông vào ngày thứ 2/3/4 tức ngày 3/4/5 tháng 6.
Bạn nào cũng rảnh rỗi như mình thì join đoàn nhé!
Do ngẫu hứng nên lịch trình phụ thuộc vào yếu tố thời tiết nhé!
Ngày 01: 06h sáng xuất phát đi Mai Châu. Ăn trưa nghỉ ngơi tại Mai Châu.
Chiều chạy thẳng Kho Mường. Đêm đầu tiên BBQ, nghỉ đêm tại Kho Mường (Chiều thảnh thơi có thể trek 1 số địa danh tại đây như hang dơi...)
Kho Mường chủ yếu có 2 dân tộc H'Mông và Thái trắng. Đêm giao lưu với các cô gái để đắm mình trong điệu múa và cái lững lờ hoàng hôn buông trên khói bếp của buổi chiều tà
Ngày 02: Khám phá các bản: Bản hươu (Thuộc xã Cổ Lũng)...Có thác hươu tắm mát.
- Trek và Khám phá các bản.
- Có thể nghỉ đêm tại bản Hươu hoặc Bản Nủa
Ngày 03: Bản Nủa – Cành Nàng – Cẩm Thủy – Vân Đình – Hà Nội
Note:
Các tuyến trekking: Bản Đuổm – Bản Hang – Eo Kén – Pả Ban – Đông Điểng – Kho Mường. Từ Kho Mường có thể đi theo tuyến 4 bản người Mường là Bản Pốn – Thành Công – Cao Hoong – Bản Kịt. Từ Bản Nủa (Bá Thước) có thể đi các tuyến bản Cao, Bản Trình, bản Hin, bản Bố, từ các bản này có tuyến trekking đi Son – Bá – Mười. Từ Đông Điểng leo đỉnh Pù Luông cao trên 1700 mét
Chi phí dự kiến: 800k.
Off 1 lần duy nhất tối thứ 7 ngày 1/6.

DocHanh
30-05-2013, 09:53
Bạn chủ thớt chốt đoàn bao nhiêu người vậy, và phương tiên di chuyển là gi vậy bạn. Chủ thớt xuất phát từ Hà Nội hay từ đâu vậy.

Rjn091
30-05-2013, 10:15
chot doan 10 - 12 nguoi, di chuyen xe may. Xphat tu HN ban nha

DocHanh
30-05-2013, 10:33
Bạn Rjn091 với bạn chủ thớt lá 1 hay 2 người khác nhau. Các bạn đang có 1 nhóm tự tổ chức rồi lên phuot rủ rê thêm hay sao???

cleo13
30-05-2013, 10:54
Mình khẳng định lại là mình không biết bạn ở trên. Mình dự định chốt đoàn từ 3-5 xe.
Đoàn xuất phát từ Hà Nội.
Mọi thắc mắc mình nghĩ là bạn nên contact trực tiếp với mình bằng điện thoại. Vì nhiều khi mình không online được.
Ai có cái ngẫu hứng giống mình thì mình đều eo-căm hết nhé!

DocHanh
30-05-2013, 10:57
Sao nói chuyện giống như là cùng trong 1 team thế nhỉ.

huong_nlh
30-05-2013, 14:10
Mình đăng ký một xe full xế ôm nhé chủ thớt. Đã sms cho chủ thớt!

chettuoi_82
30-05-2013, 19:21
Mình xin lỗi vì can thiệp vào chuyện của bạn. Nhưng bọn mình mới đi PL về hôm 24/5. Lịch trình tương tự như bạn, còn đi thêm cả suối cá Cẩm Lương. Nhưng chi phí chỉ hết 450k/ người ko tính tiền xăng. Với lại từ trước đến h các đoàn đi PL thì chi phí chưa bao giờ hết quá 600. Bạn có thể cho mình biết về con số 800 đc ko?

cleo13
31-05-2013, 08:44
Gửi Bạn,
Mình cũng đã ghi rõ ở trên là chi phí dự kiến. Còn việc mỗi đoàn đi lại có một cách chi tiêu hợp lý nhất cho chuyến đi của mình. Không thể nói các đoàn khác đi 600k thì đoàn mình cũng phải đi 600k được. Nếu như chuyến này đi về rồi. Và chi phí không hợp lý có điểm nào bất đồng thì mình mới trả lời được. Còn bây giờ tất cả chỉ nằm trong dự tính. Không có gì để chắc chắn về việc đó nên mình nghĩ là mình không trả lời những việc như vậy.
Dear All,
Mình nghĩ đây là topic tuyển người. Những việc không liên quan đến chuyến đi. Mình mong mọi người cân nhắc trước khi phản hồi.
Rất chân thành cảm ơn sự đóng góp ý kiến của mọi người!

pippo208
31-05-2013, 09:45
Pù Luông cũng sẽ lên kế hoạch đi trong ngày ko xa,đi đầu tuần thế này tớ chịu rồi,chúc đoàn thượng lộ bình an và enjoy:D

Blututa
31-05-2013, 09:54
Mình đăng ký 1 xế, đã sms, off ở đâu thế nào, bạn báo lại nhé. tks

chettuoi_82
31-05-2013, 11:08
Gửi Bạn,
Mình cũng đã ghi rõ ở trên là chi phí dự kiến. Còn việc mỗi đoàn đi lại có một cách chi tiêu hợp lý nhất cho chuyến đi của mình. Không thể nói các đoàn khác đi 600k thì đoàn mình cũng phải đi 600k được. Nếu như chuyến này đi về rồi. Và chi phí không hợp lý có điểm nào bất đồng thì mình mới trả lời được. Còn bây giờ tất cả chỉ nằm trong dự tính. Không có gì để chắc chắn về việc đó nên mình nghĩ là mình không trả lời những việc như vậy.
Dear All,
Mình nghĩ đây là topic tuyển người. Những việc không liên quan đến chuyến đi. Mình mong mọi người cân nhắc trước khi phản hồi.

Sở dĩ mình nói thế vì như theo lịch trình của các bạn thì sẽ ngủ 1 đêm ở Nếch, 1 đêm ở Nủa hoặc Hin. Như vậy tiền ngủ vị chi sẽ là 50k/người/đêm nếu ko quen biết. nếu quen biết sẽ là 30k/ người/ đêm. Như vậy là 100k. Ăn 4 bữa chính (trưa t6, tối t6, trưa và tối t7). Vì theo lịch là sáng ngày CN các bạn chay về rồi. Ăn 3 bữa sáng (sáng t6, t7,CN, mà có thể bỏ qua sáng t6 nếu như anh em cao su tập trung muộn). Đâm ra mình thắc mắc với 6,7 bữa như vậy, cộng với cả tiền nước, dịch vụ thì ko mất 1 phí gì, các bạn tiêu hết 700k ư? Ở Pù Luông ko bao giờ đắt đến như vậy.
Sở dĩ mình thấy các đoàn đi PL chưa bao giờ vượt quá chi phí 600, hoặc có thể rẻ hơn, chứ iko nhất thiết bắt các bạn phải tiêu đúng 600. Chứ chưa bao giờ dùng đến 800 cả, kể cả đó là chi phí dự kiến. Mình nghĩ đó cũng là 1 ý kiến đóng góp của mình, các bạn không nghe thì cũng tùy các bạn, chứ không nhất thiết là nói với mình như vậy.
Gạch đá mình nhận hết nhé, cũng ko phải việc của mình mà mình xen vào chuyện của các bạn. Nhưng mình thắc mắc nên hỏi thế, vì thực ra rất nhiều người trên diễn đàn cũng sẽ đọc được những dòng này.

ooohmygod
31-05-2013, 13:37
Gửi Bạn,
Dear All,
Việc chi tiêu cho mỗi chuyến đi có lịch trình giống nhau chưa hẳn đã giống nhau,tuy nhiên đại bộ phận dân phượt đi đều theo tiêu chí ngon - bổ - rẻ nên bạn chủ topic cũng nên xem lại phần chi phí dự kiến cho đỡ hoang phí.
Còn việc bàn bạc xác định chi phí từ đầu mà bạn nói không liên quan đến chuyến đi là sai rồi đó.Bạn tham khảo thêm phần nội quy diễn đàn nhé.
https://www.phuot.vn/announcement.php?f=161&a=6

bongxynh
31-05-2013, 19:44
Thứu nhất: contact k thông
thứ 2: chi phí, bạn nên chi tiết
mình định contact để làm xế nhưng thuê bao k nhận đc cuôc gọi vào lúc này

cleo13
31-05-2013, 20:19
Mình cũng nói ở trên rồi. Mình CẢM ƠN CHÂN THÀNH Ý KIẾN ĐÓNG GÓP CỦA MỌI NGƯỜI! Chi phí sẽ được đưa ra thảo luận vào buổi off ngày mai!
Và mình cũng không có nhu cầu ném gạch ngói gì cả.
OFF vào 18h tại cafe Quất 102 Trấn Vũ. Do đt của mình chiều bị hết pin nên giờ mới sạc được, mong bạn nào có nhu cầu đi thì contact lại cho mình nhé. Contact vẫn không thay đổi: 0968 545 415

cleo13
31-05-2013, 20:30
Việc chi tiêu cho mỗi chuyến đi có lịch trình giống nhau chưa hẳn đã giống nhau,tuy nhiên đại bộ phận dân phượt đi đều theo tiêu chí ngon - bổ - rẻ nên bạn chủ topic cũng nên xem lại phần chi phí dự kiến cho đỡ hoang phí.
Còn việc bàn bạc xác định chi phí từ đầu mà bạn nói không liên quan đến chuyến đi là sai rồi đó.Bạn tham khảo thêm phần nội quy diễn đàn nhé.
https://www.phuot.vn/announcement.php?f=161&a=6
Dear Mod,
Mình nói việc không liên quan đến chuyến đi là nói về một số cái comment của bạn dochanh. Chứ không phải về vấn đề chi phí nhé! Mong mod hiểu đúng vấn đề giúp mình. Còn ý kiến đóng góp của mọi người mình xin ghi nhận và sẽ đem ra thảo luận với mọi người vào buổi off ngày mai. Nếu mod và bạn ở trên có thể tham gia và cho mình thêm ý kiến đóng góp cùng trong buổi of thì mình nhiệt liệt cảm ơn! :)

DocHanh
31-05-2013, 20:49
Dear Mod,
Mình nói việc không liên quan đến chuyến đi là nói về một số cái comment của bạn dochanh. Chứ không phải về vấn đề chi phí nhé! Mong mod hiểu đúng vấn đề giúp mình. Còn ý kiến đóng góp của mọi người mình xin ghi nhận và sẽ đem ra thảo luận với mọi người vào buổi off ngày mai. Nếu mod và bạn ở trên có thể tham gia và cho mình thêm ý kiến đóng góp cùng trong buổi of thì mình nhiệt liệt cảm ơn! :)

Mình chỉ thắc mắc nên hỏi để xác nhận thông tin thôi, chứ không có vấn đề gì. Bạn cứ thoải mái , vui vẻ nha, hihihi...:))(beer)

thuybeo
01-06-2013, 15:16
Hoàng ơi bạn đi cung này đó hả?

quoctuankid
03-06-2013, 07:38
Bác chủ đi về nhớ cập nhật tình hình lúa má giúp em nhé, em định cuối tuần này đi mà nghe đồn là gặt gần hết rồi nên cũng nản

DocHanh
03-06-2013, 12:16
@ Chủ thớt: Tình hình off đoàn thế nào, không thấy bạn cập nhật lên đây, cũng không thấy cập nhật danh sách thành viên tham gia chuyến đi của bạn. Bạn đang phớt lờ nội quy của diễn đàn.

Sau khi chuyến đi kết thúc, yêu cầu bạn post tất cả thu chi, chi phí của chuyến đi lên đây để các thành viên trong nhóm và mọi người tham khảo. Bạn có 30 ngày để làm việc này.

chettuoi_82
05-06-2013, 16:32
Mãi ko thấy Ộp cũng như lên đây chém gió nhỉ?