PDA

View Full Version : Gà đi bụi - lang thang Cao Bằng 30/07 -02/08

Nguyen Thi Huyen
02-08-2010, 09:44
5h sáng ngày 02/08/2010 những con gà đầu tiền đi xe máy đã về đến Hà Nội kết thúc chuyến đi xe máy xa trên đường đèo núi của đàn gà.

Chạy xe máy cả ngày cả đêm hầu hết các gà đều mệt lả người nên chưa thấy có ai lập topic hồi ức cả :D

Riêng Doping chuyến đi này có rất nhiều trải nghiệm, đến giờ chân còn chưa chạm đất nên lập ra Topic này để cả Chuồng vào chia sẻ nhé!

Chúc cả chuồng làm việc thật tốt dành thời gian viết hồi ức nhé!

Doping cũng phải viết cái nào :D.

Doping sẽ viết theo trình tự thời gian của chuyến đi, cả nhà cùng vào viết cho vui nhé! :D

Mỗi ngày sẽ viết một phần trong chuyến đi nhé!

Phongvan2013
02-08-2010, 10:46
nói chung là đi về chưa hoàn hồn em à

shogun
02-08-2010, 10:59
Em Huyền gà này sung quá đàn gà nhà em còn chưa hoàn hồn mà em đã post rồi, sớm muộn gì mấy gà còn lại cũng trụi lông theo em heheheh =)) =)) =))

vava
02-08-2010, 14:34
Mình đã hoàn hồn. Mới sáng sớm nay vẫn lang thanh trên đường mà cứ ngỡ hôm qua :))

Mer1320
02-08-2010, 14:34
Em Huyền gà này sung quá đàn gà nhà em còn chưa hoàn hồn mà em đã post rồi, sớm muộn gì mấy gà còn lại cũng trụi lông theo em heheheh =)) =)) =))

Đề nghị bác Sogun kô chém em Huyền nhá, bác cứ chém ẻm hoài em tức bỏ vào DN là các bác mệt lắm đấy =))

Nguyen Thi Huyen
02-08-2010, 15:27
Gắn FC trên yên xe máy đi 949 km trong 83h!
Phần 1.
4h sáng ngày 02/08/2010 tại địa phận thị xã Bắc Giang:
“ Em đi cẩn thận chứ! Chú ý cái ô tô đằng sau!” bác Tú Mỡ hét. Doping bừng tỉnh – mình ngủ gật
Tú Mỡ hét lên và lẩm bẩn: “ Đây là lần thứ hai Em làm Anh tỉnh cả ngủ”
Sau mấy ngày ngồi trên xe máy, đi suốt, gần như ko ngủ nên vừa mệt vừa buồn ngủ, lái xe thật là quá nguy hiểm. Bò dần bò dần, cuối cùng, 5h 14 phút Doping đã đứng trước cổng nhà gọi cửa – may quá nhận thấy rằng mình vẫn còn sống.
Doping bắt đầu một ngày làm việc mới, một tuần mới, trở về với cuộc sống hằng ngày sau 83h gắn FC lên yên xe máy đi 949 km. Nhưng đến ngân hàng trong trạng thái giọng khản đặc, người mệt không muốn nói, vô cùng mệt mỏi, thiếu ngủ trầm trọng!
Sau khi cố gắng hoàn thành cái đống công việc rồi, xả hơi tí chiều đi thi hết môn, Doping nhớ lại kỷ niệm của 83h đồng hồ lang thang.
5h30 ngày 29/07/2010 Doping, Gà Cô ngồi dài cổ đợi các xế :(. 6h15 xế của Doping đến cùng với con Novo. Quả thực lúc này Doping ko biết nên cười hay nên khóc, không hiểu cung đường sắp tới sẽ như thế nào khi đi cùng một Anh chưa đi Phượt bao giờ cùng với con xe Ga. Nhưng thôi kệ thích là nhích.Chụp ảnh lưu niệm trước của nhà hát lớn, 6 con gà trong đoàn một thẳng tiến lên Thái Nguyên.
Lần đầu tiên đi Phượt bằng xe máy cảm giác thật thích thú, mọi thứ đều mới thú vị. Có những người nói rằng: MÀY SƯỚNG QUÁ HÓA RỒ! Nhưng với Em nó là những trải nghiệm mới những điều thú vị về cuộc sống, con người, thiên nhiên.....
Tối 29/07: Hà Nội – TN: 80km: Thái Nguyên chào đón bằng một cơn mưa lớn ko thể di chuyển nổi. 6 con giời trong trạng thái vừa đói, vừa rét, vừa ướt, vừa mệt (vì đi làm xong đi luôn vừa lái xe vừa ăn bánh mỳ và uống nước suối cầm hơi) loanh quanh tìm nhà nghỉ đến gần 11h mới tìm dc chỗ dừng chân. Thái Nguyên – một thành phố nhỏ, yên bình nên các con gà ko tìm dc chỗ nào thác loạn đành về nhà làm bạn với cái giường và buôn chuyện “ Chị Em chúng mình :P và vô tình để điện thoại ko tắt để Em Hải nghe thấy hết: :P
Đi 80km cùng với Anh Tú Mỡ, một người khi đi mới gặp lần thứ 2, hơi lạ một tẹo nhưng rất nhanh hai Anh Em quay ra buôn đủ mọi thứ chuyện trên đời, tranh cãi om tỏi nên con đường dường như ngắn lại. Cuối cùng chốt lại thống nhất được vấn đề là: Anh Tú béo, bụng lắm mỡ và từ bây giờ Anh Tú dc gọi là Tú Mỡ =))

wit_eyes
02-08-2010, 16:59
Chặng 1 gồm 6 con gà khởi hành trước từ NHL, được đông đảo các con gà còn lại đến tiễn đường và chụp ảnh kỉ niệm – tình cảm nhà gà thật ấm cúng. Làm bạn T lại nhớ lại lần Gà Chọi tiễn 2 anh em Gà Trưởng và F1 trong hành trình Yên Bái 3ngày đêm – thật cảm động
Đây cũng là lần đầu bạn T được phượt cùng Lamer, Tú Mỡ, lần đầu được làm xế của Vava và lần đầu đi cung đường phía Đông Bắc qua các thành phố và thị xã mới chỉ nghe tên mà chưa bao giờ đặt chân đến.
3 con gà mái chiến (Vava, doping và Ốc) thì yên tâm rùi, còn 2 gà mới kia chưa biết thế nào, trong đó lại có 1 chú trống đi Novo nữa mới máu chứ :D, nhưng thôi cứ đi đã nhờ
Rời Hà Nội với tâm trạng rất hưng phấn, cẩm hơi với bánh mỳ và nước suối, đến ngã 3 qua cầu Đuống thì 3 xe lạc nhau (rẽ 2 hướng khác nhau :D ). Bạn T và Vava đi 1 hướng, đợi 2 xe kia mãi chẳng thấy đâu. T hỏi lại vava có chắc là đã nhìn thấy gà trên ngã rẽ này và 2 anh em vừa vượt qua bọn chúng k thì Vava khẳng định như định đóng cột (NO). Từ đây bạn T rút ra bài học đầu tiên là đừng tin những gì bọn cận thị nhìn thấy .(Đoạn này Vava còn đoán chắc 2 con gà mái kia gặp “đèn đỏ” nên phải dừng lại giữa đường mới lâu thế :D ).
Theo tin đồn thì đường HN – TN rất đẹp mà đến lúc đi thì bụi mù. Chặng đầu 70km được rút ngắn tương đối nhờ những câu chuyện giữa xế và ôm. Trên suốt đường đi nhìn thấy sấm chớp phía chân trời, nhưng khi còn cách thành phố 10km bọn gà mới gặp mưa- 1 cơn mưa trắng trời. Mưa táp vào mặt rát buốt làm xế ko mở được mắt nhìn đường, trên đầu sấm chớp ì ầm xé dọc nền trời đen ngòm, đường dưới chân bắt đầu ngập lụt, bên đường dây điện chập nổ tóe lửa rồi đứt và sau đó mất điện :( - càng thấy ghê hơn. Nhưng cuối cùng, 6 con gà đã checkin được thành phố Thái Nguyên trong cơn mưa như trút nước

nem_162
02-08-2010, 17:30
Đọc những dòng của mọi người mới thấy Gà nhà mình đúng là điếc ko sợ súng! Toàn những người quá liều + ham hố. May là mọi người đều khỏe mạnh trở về, nếu ko thì ... :T
Đề nghị các anh chị Gà cho em cái ảnh ở NHL đi. Túm lại là viết đến đâu bon chen ảnh đến đấy cho nó thêm phần sinh động ( mặc dù em đọc thôi cũng đã thấy sống động lắm rồi ) :L

Xu_iu
02-08-2010, 23:41
Đợi các Gà đẻ hồi ức CB xong, iem cũng bon chen cái hồi ức những ngày ở HN trông Chuồng của con Gà hụt chuyến CB :))

vava
02-08-2010, 23:58
Rời Hà Nội với tâm trạng rất hưng phấn, cẩm hơi với bánh mỳ và nước suối, đến ngã 3 qua cầu Đuống thì 3 xe lạc nhau (rẽ 2 hướng khác nhau :D ). Bạn T và Vava đi 1 hướng, đợi 2 xe kia mãi chẳng thấy đâu. T hỏi lại vava có chắc là đã nhìn thấy gà trên ngã rẽ này và 2 anh em vừa vượt qua bọn chúng k thì Vava khẳng định như định đóng cột (NO). Từ đây bạn T rút ra bài học đầu tiên là đừng tin những gì bọn cận thị nhìn thấy .(Đoạn này Vava còn đoán chắc 2 con gà mái kia gặp “đèn đỏ” nên phải dừng lại giữa đường mới lâu thế :D ).

Rõ ràng là chỉ có xe doping rẽ phải, còn ôc và lamer đỗ lại ở rìa đường và xe của T+vava đi qua mà...chẹp
Trong cơn mưa to, sấm chớp ầm ầm, bạn T để ôm 1 mình đứng trú mưa và phóng đi tìm nhà nghỉ cho mọi người. Đến lúc 2 xe kia nhập đoàn mà vẫn chưa thấy bạn T về, cả dám gà lo lắng :(

Polyme
03-08-2010, 09:09
Sao không thấy dopping up ảnh lên ?

Nguyen Thi Huyen
03-08-2010, 09:15
Sao không thấy dopping up ảnh lên ?

Anh Po ơi! Tối này bọn Em đi off copy ảnh, chọn lọc rồi sẽ up ạ! các bác PDN bình tĩnh đợi xem ảnh nhé! Ảnh đẹp lém! :D

Nguyen Thi Huyen
06-08-2010, 07:54
Ngày 30/07/2010.
Việc đầu tiên 3 con gà mái làm khi thức dậy là vào Phượt xem ở chuồng có gì mới ko? Lập tức đã thấy ảnh chia tay tại nhà hát nhớn của Gà chọi post. Buổi sáng trời mát mẻ, nắng nhè nhẹ trái hoàn toàn với cơn mưa chào đón hôm qua. Các con gà nhởn nhơ ăn chơi chuẩn bị cho một ngày Phượt.
Nghe thiên hạ đồn là Thái Nguyên có phở Đèn Đỏ ngon nên Gà nhà ta phải đi ăn bằng được. Ấn tượng về quán phở ko phải là do phở Ngon mà là quá nhiều xe ô tô đến ăn, chẳng hiểu nổi nữa làm sao ngon bằng phở Hà Nội nhỉ ??????? :D
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39653
Sau chuyến thám hiểm Hồ núi cốc ko có gì hay ho và ấn tượng (Nhưng dc cái có mấy cái ảnh đẹp nên phải post lên )
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39652
Mấy con gà tức tốc lên đường để đuổi đoàn thứ 2 đi xe máy đã ko thèm đợi đi lên Bắc Kạn trước.
Cuối cùng thì 2 đoàn cũng gặp nhau tại địa điểm Cầu Mới cách Bắc Kạn 50 km. Doping rất muốn biết mặt Bác Toàn vì quá phục độ máu của Bác ý. Sáng gọi điện mà chiều Bác ý đã bay từ TP HCM ra để đi với chuồng Gà, mà còn là toàn người lạ nữa chứ!
Cái ảnh này anh cũng xinh nhỉ.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39654

Sau khi chụp ảnh kỉ niệm, 14 con gà lên đường trong cái bụng đói meo, quyết tâm lên đến Bắc Kạn sẽ ăn trưa. Đến lúc này các Gà mái bắt đầu máu đòi làm xế. k eke. Doping và Momo đã dc thỏa lòng lên làm xế. (Tìm mãi ko thấy cái ảnh nào mình làm xế cả ().

Đây là 7 xế và 7 ôm tại một cái thác nhỏ nơi dừng chân nè.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39656
Đây là phút nghỉ ngơi trên đèo gió.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39657
Còn đây là vụ phải tự sửa xe trên đèo.
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39655

dungcmh
06-08-2010, 08:01
Phở Đèn Đỏ mà lúc Oc nhắn tin G.Chú tưởng cả nhà ăn sáng ở Phố đèn đỏ, cứ lo, ăn sáng ở đây các xế có còn muốn lên đường tiếp k :)

Nguyen Thi Huyen
06-08-2010, 08:08
Phở Đèn Đỏ mà lúc Oc nhắn tin G.Chú tưởng cả nhà ăn sáng ở Phố đèn đỏ, cứ lo, ăn sáng ở đây các xế có còn muốn lên đường tiếp k :)

Gà chú chỉ dc cái toàn nghĩ linh tinh! Gà nhà ta chỉ là tiếp năng lượng để lên đường tiếp thôi mừ!

Mà cả chuồng ko thấy ai viết hồi ức là sao?

Chẹp! Có lẽ bọn Gà mắc bệnh nghiện Gà nên suốt ngày đi gặp Gà ko có thời gian làm gì nữa roài :P

vava
07-08-2010, 13:52
Vava viết:
Mấy hôm cuối của chuyến công tác mình cứ trằn trọc không ngủ được. Nguyên nhân chính:
1. Vụ Cao Bằng đến quá đầu gối rồi mà công việc chưa biết thế nào, trời thì mưa, không về được đúng thứ 4 thì....:((. (Mình đã tính nước nếu cuối tuần mới về dc thì mình nhảy thẳng xe đi Cao Bằng luôn, không về HN nữa).
2. Mọi người ở nhà xôm ơi là xôm, các cặp xế ôm đủ cả, chỉ còn dư mình, tủi thân ơi là tủi thân :(. Mình nhắn nhủ với chị HK, chị ấy bảo" vava yên tâm, nhất định a không để vava đi oto đâu" :D
Hehehe. Hôm sau chị f1 alo cho mình bảo có 2 phương án, và 2 chị em đi đến thống nhất: nếu chị HK ko đi dc xe máy thì mình sẽ bắt xe đi Thái Nguyên vào sáng t6...chuyện nhỏ. Quý f1 và chị HK quá cơ :D. Sáng t4 về đến HN, mệt và buồn ngủ vì đi oto ko ngủ dc, thế nhưng điều đó không ảnh hưởng gì đến việc đi chơi, hát karaoke với chuồng cả nha.
Tối off ẹp, đến đầu ngõ 159 lúc 8h kém 10, thấy 1 anh ngôi quán caife bên kia đường vẫy mình, cứ tưởng ông nào trêu mình chả để ý. Gọi cho chị f1 không thấy nghe máy, gọi cho doping thì chị ấy bảo: ngõ 519 em ạ. Thế là mình quay xe đi xuống gần cầu Thanh Trì, hic. Lat sau doping alo bảo: ngõ 159 e à..oooooooiiiiiiiiii. Đến chỗ hẹn mới biết cái ông vẫy mình là anh Ly A Sang hà hà.
Chị HK xuất hiện, bảo muốn qua Thái Nguyên 1 chuyến, mình ok ngay vì đi càng sớm mình càng thick. Thế là đội 1 hình thành ngay lập tức: doping lập tức alo cho xế của chị ấy (anh Tú mỡ), anh xế bảo rủ đôi ốc-lamer xem sao. Gặp đúng đội máu, ốc-lamer ok liền kà kà...thật là...Vẫn nhớ câu đầu tiên mình nói với lamer là: Em sinh năm 88 à? (vì thấy đi với ốc nên tưởng bạn ốc, hehe).
Vấn đề nhân sự của chuyến đi đến phút 90 rồi vẫn nhùng nhằng. chẹp..Như đã hẹn, 6h đội 1 có mặt tại Nhà hát lớn và xuất phát.....cám ơn đội tiễn nhiều :D.
Trên quãng đường từ HN ra cầu Đuống, mình chịu trách nhiến xé và đưa bánh mì + nước cho xế HK (ăn nhiều và nhanh dã man, làm mình tiếp tế không kịp).
(Continues..)

Nguyen Thi Huyen
07-08-2010, 13:58
Up tiếp một tẹo ảnh nữa về Cao Bằng nào :D
Cả đoàn tại Bản Giốc
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39701
Vợ chồng Anh Hoàng nè
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39705
Thác trên đường lên Pác Po - Đẹp
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39702
Xế và ôm
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39703

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39704

Sutuomanhi
08-08-2010, 12:12
ảnh đẹp quá ôm ơi (c), khi nào dạy anh cách up ảnh nhé:D

Nguyen Thi Huyen
08-08-2010, 13:58
ảnh đẹp quá ôm ơi (c), khi nào dạy anh cách up ảnh nhé:D

Xế mà muốn học thì nhớ trả phí nhá! ke ke :D
Mà học phí thì phải trả trước khi dạy nhá :D

hoangbazen83
08-08-2010, 14:17
Có cái ảnh vá xe đẹp lắm mà,cả 3 người cùng cười rất tươi,huyền đổi đi nhé

Nguyen Thi Huyen
09-08-2010, 09:39
Có cái ảnh vá xe đẹp lắm mà,cả 3 người cùng cười rất tươi,huyền đổi đi nhé

Em thì lại thích cái ảnh này! Cái ảnh này thể hiện mọi ng đang rất tập chung làm việc chứ cái ảnh kia thì lại chẳng khác gì làm hàng cả Anh ạ! :D

Anh Hoàng là lúc nào cũng muốn thấy mình đẹp giai cơ :D

Sutuomanhi
09-08-2010, 15:41
Bây giờ đọc hồi ký vụ Cao bằng của ôm mới biết vì sao ôm lại gọi mình là Tú mỡ, nhưng kể cũng lạ, cả cuộc hành trình có thấy ôm xoa hay nắn bóp bụng của mình mấy đâu mà kêu là nhiều mỡ nhỉ(NO), mai mốt anh tập thể thao người thon đi thì phải đổi lại biệt danh này đấy nhé;)

Nguyen Thi Huyen
09-08-2010, 16:28
Bây giờ đọc hồi ký vụ Cao bằng của ôm mới biết vì sao ôm lại gọi mình là Tú mỡ, nhưng kể cũng lạ, cả cuộc hành trình có thấy ôm xoa hay nắn bóp bụng của mình mấy đâu mà kêu là nhiều mỡ nhỉ(NO), mai mốt anh tập thể thao người thon đi thì phải đổi lại biệt danh này đấy nhé;)

Thì chẳng thế! Bụng anh toàn mỡ à? Em là ôm của Anh tất nhiên là Em biết roài :D. Thôi Xế chịu khó tập thể dục cho bụng nó bớt mỡ đi, khi nào bụng 6 múi thì Ôm sẽ ko gọi là Tú Mỡ nữa!

Còn h thì chấp nhận biệt danh đo đi Xế ơi :D

duycong8282
09-08-2010, 23:19
Xế với ôm này chém nhau ở box gà rồi mà vào đây cũng không tha nhau la sao

Sutuomanhi
09-08-2010, 23:44
[B]
“ Em đi cẩn thận chứ! Chú ý cái ô tô đằng sau!” bác Tú Mỡ hét. Doping bừng tỉnh – mình ngủ gật
Tú Mỡ hét lên và lẩm bẩn: “ Đây là lần thứ hai Em làm Anh tỉnh cả ngủ”
Sau mấy ngày ngồi trên xe máy, đi suốt, gần như ko ngủ nên vừa mệt vừa buồn ngủ, lái xe thật là quá nguy hiểm. Bò dần bò dần, cuối cùng, 5h 14 phút Doping đã đứng trước cổng nhà gọi cửa – may quá nhận thấy rằng mình vẫn còn sống.
ôm ơi, sao cái đoạn này ở hồi ức của ôm không ai vào chém nhỉ, sao cái đoạn này bên hồi ức của xế lại thê thảm vậy:(

Nguyen Thi Huyen
09-08-2010, 23:53
ôm ơi, sao cái đoạn này ở hồi ức của ôm không ai vào chém nhỉ, sao cái đoạn này bên hồi ức của xế lại thê thảm vậy:(

Ai mà biết dc! Chắc tại Em viết ko ly ký như xế :D

Mà mình bị mắng tơi bời, thực tình đâu có gì đâu xế nhỉ? Tại xế viết giọng văn sốc và cũng hơi... nên :((. Làm Ôm bị mắng tơi tả, vuốt mặt ko kịp :((

Nguyen Thi Huyen
10-08-2010, 00:09
Hi hi! Viết tiếp tí nào, hơn 2 tuần nhà ko có mạng phát điên mất :(

Sửa xe xong và có thể tiếp tục lên đường cũng gần 6h30, xác định phải đi đường đèo đêm.
Lần đầu tiền đi xe máy đường đèo bằng xe máy mà lại còn đi đêm nữa chứ! Xe của Doping thường xuyên đi một mình một bên là vực, một bên là núi ko một bóng người, tối o mom. Thật lòng mà nói cảm giác cũng hơi ghê ghê, đã thế xế nhà mình lại còn cứ nhè truyện Ma mà kể. Xế đúng là biết chọn khung cảnh để dọa ôm (nhưng hình như Xế chọn ko đúng ôm để dọa) :P
Nhưng quả thực cái cảm giác đi thế này thật là phiêu :D, Doping thích cái cảm giác mạo hiểm như thế :D.
8h tối cuối cùng đoàn đến Thị xã Cao Bằng, dọn dc đồ vào khách sạn quay ra mới 9 h tối mà ko tìm nổi một hàng cơm thứ 2 cho Gà mổ. Cuối cùng đành chập nhận ăn cơm tại một hàng mà đồ ăn thì chán thái độ phục vụ thì cũng chán nốt. (Các bác nào đi sau thì liệu liệu mà tìm chỗ ăn nhá!, đêm chỉ có bún, phở, cháo thôi, sau 9 h khó lòng mà tìm dc một quán cơm, quản lấu hay cái gì tương tự ăn cho tử tế đâu).

Sutuomanhi
10-08-2010, 00:30
Hi hi! Viết tiếp tí nào, hơn 2 tuần nhà ko có mạng phát điên mất :(

Thật lòng mà nói cảm giác cũng hơi ghê ghê, đã thế xế nhà mình lại còn cứ nhè truyện Ma mà kể. Xế đúng là biết chọn khung cảnh để dọa ôm (nhưng hình như Xế chọn ko đúng ôm để dọa) :P.
Thật không đó ôm, sao lúc đấy anh vừa kể xong tự nhiên lại thấy ôm ôm chặt bụng xế thế, hình như lúc đấy đang sợ thì phải:))

Nguyen Thi Huyen
10-08-2010, 01:11
Thật không đó ôm, sao lúc đấy anh vừa kể xong tự nhiên lại thấy ôm ôm chặt bụng xế thế, hình như lúc đấy đang sợ thì phải:))

Đâu có! Xế là xế lại chém ôm roài :((. Này nhé! cứ cho Xế thời gian thoải mái sưu tâm truyên ma mà dọa ôm nhé! Ôm đây ko sợ đâu :P.
Còn việc ôm là nghề của ôm mà nếu ko thì sao có tên là ÔM dc :)).

Sutuomanhi
10-08-2010, 01:30
Đâu có! Xế là xế lại chém ôm roài :((. Này nhé! cứ cho Xế thời gian thoải mái sưu tâm truyên ma mà dọa ôm nhé! Ôm đây ko sợ đâu :P.
Còn việc ôm là nghề của ôm mà nếu ko thì sao có tên là ÔM dc :)).

Từ bây giờ anh sẽ sưa tập một đống truyện Ma, kinh dị để khi nào đi vụ HG anh sẽ đưa ra, lúc đó ôm sẽ sợ cho mà coi, mà ôm cũng nên nâng cao tay nghề ôm đi nha, khi mà xế mỏi mông, đau mông thì chẳng thấy ôm phản ứng gì cả:))

Nguyen Thi Huyen
10-08-2010, 01:40
Từ bây giờ anh sẽ sưa tập một đống truyện Ma, kinh dị để khi nào đi vụ HG anh sẽ đưa ra, lúc đó ôm sẽ sợ cho mà coi, mà ôm cũng nên nâng cao tay nghề ôm đi nha, khi mà xế mỏi mông, đau mông thì chẳng thấy ôm phản ứng gì cả:))

Chẹp! Nửa đêm, có 2 con gà Xế - Ôm ngồi chém nhau thế này hả? chẹp.
Em là ôm hơi bị chuẩn đấy nhé! Ôm biết ôm chuẩn nè, đấm bóp nè, nói chuyện với Xế nè@..... Còn vụ FC của Xế thì sao Em giúp dc.. Xế đi mà mang thêm cái khăn tắm để ngồi thôi,:D. Mà xế mỏi, đau FC thì ôm cũng thế có hơn gì đâu :((

hoangbazen83
10-08-2010, 04:57
Em thì lại thích cái ảnh này! Cái ảnh này thể hiện mọi ng đang rất tập chung làm việc chứ cái ảnh kia thì lại chẳng khác gì làm hàng cả Anh ạ! :D

Anh Hoàng là lúc nào cũng muốn thấy mình đẹp giai cơ :D

Tất nhiên rồi em ơi. Từ trước đến giờ đều thế mà. Bao nhiêu người nhìn vào, chẳng nhẽ để mọi người nói nhà gà toàn gà ác hay sao.

Chẹp! Nửa đêm, có 2 con gà Xế - Ôm ngồi chém nhau thế này hả? chẹp.
Em là ôm hơi bị chuẩn đấy nhé! Ôm biết ôm chuẩn nè, đấm bóp nè, nói chuyện với Xế nè@..... Còn vụ FC của Xế thì sao Em giúp dc.. Xế đi mà mang thêm cái khăn tắm để ngồi thôi,:D. Mà xế mỏi, đau FC thì ôm cũng thế có hơn gì đâu :((

Kinh thật tốn tài nguyên của diễn đàn kinh đi được. Nguyên 1 trang 3 chỉ có 2 anh em chém với nhau. Bảo sao nhà cứ xây liên tục.
Học anh đi, mang theo khăn tắm tiện mà, vừa lót mông được đến khi tắm cũng có khăn để mà lau người.

kesanruoi
10-08-2010, 08:20
Cái này là bên hồi ức mọi người chém vừa thôi...cố gắng viết cho liền mạch để tiện theo dõi. Gớm lắm cơ...cái đôi xế ôm này bên Gà chém, bên này chém, bên Nouvo cũng chém..

Nguyen Thi Huyen
10-08-2010, 09:01
Cái này là bên hồi ức mọi người chém vừa thôi...cố gắng viết cho liền mạch để tiện theo dõi. Gớm lắm cơ...cái đôi xế ôm này bên Gà chém, bên này chém, bên Nouvo cũng chém..
Hic! Thôi Hồi ức của Em chắc là hết rồi. Cả nhà viết tiếp nhé!

Vì có gì thì Xế nhà Em đã hết ở đây rồi https://www.phuot.vn/threads/9968-Lần-đầu-đi-phượt-bằng-Novo! ( Các bác vào đọc nhé - Đỡ tốn tài nguyên của Diễn đàn)

Gà nhà mình ủ hổi ức là hơi bị lâu đấy nhá!

susu
10-08-2010, 09:18

Mình thấy các bạn nên tập trung chia sẻ thông tin cung đường và ảnh ọt đi thôi !

Nhà Gà có sub box riêng, nên tách riêng buôn chuyện với phần Hồi Ức !
Bây giờ có bạn mod nào ghé qua, tính chuyện xóa bớt bài cho topic liền mạch - thì chắc cũng không biết phải bắt đầu từ đâu, Hồi ức của các bạn tản mạn quá !

Theo mình, bạn chủ topic nên hệ thống lại 1 chút (bạn là thủ quỹ đúng không ? :) )
1. Đưa ra lịch trình cụ thể mà nhóm đã đi :
- Ngày 1 ( / / ) : A - B - C
- Ngày 2 ( / / ) : X - Y - Z
..

2. Các mốc thời gian đi, đến và hồi ức (tình hình ăn chơi, ngủ nghỉ, thác loạn :D của đoàn)

Ít nhất là như thế !
Các bạn khác cũng bám theo đó để chia sẻ cảm xúc của mình về chuyến đi, xế - ôm, bạn đồng hành .... và ảnh (nếu có) !

Tớ thấy các bạn nhà Gà rất sôi nổi, nhiệt tình. Lại thêm vừa đi về nên rất hào hứng kể chuyện.
Nhưng nên phân biệt rõ giữa hồi ức và buôn bán !

Nếu các bạn không cải thiện tình hình, sẽ rất khó cho bạn mod nào phụ trách Box này !
Mong các bạn lưu ý giúp !

duycong8282
10-08-2010, 12:40
Mình thấy các bạn nên tập trung chia sẻ thông tin cung đường và ảnh ọt đi thôi !

Nhà Gà có sub box riêng, nên tách riêng buôn chuyện với phần Hồi Ức !
Bây giờ có bạn mod nào ghé qua, tính chuyện xóa bớt bài cho topic liền mạch - thì chắc cũng không biết phải bắt đầu từ đâu, Hồi ức của các bạn tản mạn quá !

Theo mình, bạn chủ topic nên hệ thống lại 1 chút (bạn là thủ quỹ đúng không ? :) )
1. Đưa ra lịch trình cụ thể mà nhóm đã đi :
- Ngày 1 ( / / ) : A - B - C
- Ngày 2 ( / / ) : X - Y - Z
..

2. Các mốc thời gian đi, đến và hồi ức (tình hình ăn chơi, ngủ nghỉ, thác loạn :D của đoàn)

Ít nhất là như thế !
Các bạn khác cũng bám theo đó để chia sẻ cảm xúc của mình về chuyến đi, xế - ôm, bạn đồng hành .... và ảnh (nếu có) !

Tớ thấy các bạn nhà Gà rất sôi nổi, nhiệt tình. Lại thêm vừa đi về nên rất hào hứng kể chuyện.
Nhưng nên phân biệt rõ giữa hồi ức và buôn bán !

Nếu các bạn không cải thiện tình hình, sẽ rất khó cho bạn mod nào phụ trách Box này !
Mong các bạn lưu ý giúp !

Em doping học hỏi người đi trước đi nhé, lưu ý học hỏi là phải thêm cả phát huy đấy nhé:Dam:Dam

Sutuomanhi
10-08-2010, 13:35
Thực ra mọi người vào chém mà liên quan đến bài viết của chủ topic thì ổn, như thế cũng như là mình đang thảo luận về một vấn đề.:D

Sutuomanhi
10-08-2010, 13:38
Hic! Thôi Hồi ức của Em chắc là hết rồi. Cả nhà viết tiếp nhé!

Vì có gì thì Xế nhà Em đã hết ở đây rồi https://www.phuot.vn/threads/9968-Lần-đầu-đi-phượt-bằng-Novo! ( Các bác vào đọc nhé - Đỡ tốn tài nguyên của Diễn đàn)

Gà nhà mình ủ hổi ức là hơi bị lâu đấy nhá!

ờ mà lục đi lục lại mới chỉ thấy hồi ức của hai anh em mình, sao các gà khác không viết đi để anh em mình vào thảo luận nhỉ;)

Nguyen Thi Huyen
10-08-2010, 23:37
Em doping học hỏi người đi trước đi nhé, lưu ý học hỏi là phải thêm cả phát huy đấy nhé:Dam:Dam

Em định viết như thế! hic! Đã nói ngay từ đầu Topic mà! nhưng mà ko ai hướng ứng nên chán ko viết :((, Mọi ng quay lại đầu Topic mà coi