PDA

View Full Version : Nhà PKM leo núi Bà Đen hôm 31/7 &1/8- Ấn tượng khắc cốt ghi tâm

nini
01-08-2010, 23:05
Theo kế hoạch ăn chơi của nhà PKM, ngày 31/7 và ngày 1/8 nhà PKM đã tổ chức open cho các thành viên có tinh thần PKM thực hiện 1 chuyến dã ngoại, pinic hứa hẹn đầy thú vị với cung đường:
SG - An Sương - QL22 - Cầu An Hạ - ngã ba mũi tàu (cách cầu An Hạ 2Km) - rẽ phải - TL2 - đi hết TL2 đến Chà Rầy (chợ Lộc Hưng) - rẽ phải - TL6 - ngã tư Bùng Binh - rẽ trái - đi hết đường - ngã ba Bến Củi - rẽ trái đi hết rừng cao su - ngã ba - rẽ trái - ngã ba đất sét - rẽ phải rồi rẽ trái liền - ra Trà Võ - Long Hoa - Thị xã Tây Ninh - Xông Vô Tòa Thánh - Núi Bà Đen Thẳng tiến [ngủ lại trên núi - cắm trại]

Vì lý do khách quan, chuyến đi được chia làm 2 ca: ca 1 khởi hành lúc 6h và ca 2 khởi hành lúc 12h (do một số bạn bận đi làm, ko xin phép nghỉ được đâu, haizzz...:( trong đó có tui )
Ca 1 khởi hành sớm và đã di chuyển đủ cung đường theo kế hoạch đã định sẵn.
Ca 2, để đuổi kịp ca 1, 12 thành viên đã tiến thẳng đến Tây Ninh, trực chỉ núi Bà Đen. Trên đường đi, cả đoàn cực kỳ hăng hái do thời tiết rất thuận lợi, ko nắng ko mưa. (c)(c)

Đi được 1 đoạn, ca 2 của tụi tui tiếp nhận thêm 1 cặp phượt - Doremon còi.(BB)
Bạn ý phượt cũng bằng xe 2 bánh như tụi này, nhưng con xế có hơi khác tý, màu sắc sạc sỡ, chữ chi chít trên xe. Nhìn qua em Phương Hoàng, thấu hiểu ngay tâm cang của em ý: rất khát khao! Thế là bạn Doremon còi gia nhập đoàn phượt và vi vu cùng bọn này được 5 phút. "Thôi rồi, em có việc đột xuất, không thể đi tiếp cùng mọi người, các bác thông cảm." Xong luôn! Bạn ý quay đầu xe và ra về trong sự choáng ngợp của em Phương Hoàng. hehe!

nini
01-08-2010, 23:20
Sau 4h "miệt mài" chạy xe máy chậm < 40km/h, ca 2 đã đến chân núi Bà Đen và hội ngộ cùng các thành viên của ca 1 đã đến từ sớm(BB). Giá vé vào cổng hiện nay là 10k/ người lớn.
Ngay sau khi vào cổng, cả đoàn đã đưa ra quyết định thần tốc và thú vị: Khởi hành leo núi ngay và dự tính đến sập tối sẽ lên tới đỉnh, cắm trại. oh yeah! :gun
Nói chứ, bi giờ mà tính leo thẳng 1 mạch bằng 2 cẳng từ chân núi lên đỉnh núi thì sao mà kịp được. Vậy thì chúng ta cần một số phương tiện hiện đại để hổ trợ: xe bus mini (3k/ người) và cáp treo xinh xinh lủng lẳng (35k/người) ;). Đi 1 hơi, nhẹ nhàng thanh thản đến chùa

Ai ai cũng hớn hở....

Mà nói thiệt, cáp treo này sao mà kêu to quá đi à. Lâu lâu có gió mạnh 1 tý thổi, hình như cái thùng cabin cũng rung rung :help

nini
01-08-2010, 23:31
Dù sao ngồi cáp treo này được cái ngắm cảnh vẫn rõ hơn ngồi cáp treo thùng kín, tha hồ tác nghiệp :gun:gun

Quan trọng là trời quang mây tạnh, đúng là không phụ lòng người.
Nôn leo núi quá đi á! ;)

nini
01-08-2010, 23:35
Gặp nhau trên chùa lúc tầm 4h chiều, cả 2 ca đều trong tâm trạng hồ hởi chuẩn bị leo núi dù ca 1 có nhiều bạn vẫn chưa măm gì ngoài ổ bánh mì lúc sáng.
Thế là tất cả cùng gom lương thực lại, chia nhau mỗi người 1 ít vác lên núi. Nghĩ lại ....vác chừng ấy món lên núi, kinh khủng thật!
Sẵn tiện, mình xin công bố thu chi của ca 2 :D
1) Thu: 12 bạn x 100k/ bạn = 1.200k
2) Chi:
- Thực phẩm khô (xúc xích, càfe, cá hộp...) 500k
- Ăn trưa (bánh canh) 300k
- Bánh tráng, hạt điều 85k
- Trái cây mua lần 1: 90k
- 12 Aó mưa 36k
- Gửi 12 xe máy 30k
- 12 Vé vào cổng 120k
- 12 Vé đi bus mini 36k
- 12 Vé đi cáp treo 420k
- Nước suối + trái cây lần 2 + bánh gạo (chị Sum mua) : 190k
- 2 cây đèn (anh vít mua) : 110k
Tổng là 1917k => trung bình 160k/ bạn. (ai đưa 200 thì khỏi thối :)) )

kuden
02-08-2010, 09:50
Nhìn từ xa quang cảnh Núi Bà trong vắng lặng nhưng bên trong nó chứa đựng những khoảnh khắc khó mà lột tả hết bằng lời được.. Những đồng đội (30 người) đã làm được điều mà chính bản mình chưa bao giờ nghĩ đến.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/TayNinh0108/DSC03591.jpg

halfnomad
02-08-2010, 10:05
Sau 4h "miệt mài" chạy xe máy chậm < 40km/h, ca 2 đã đến chân núi Bà Đen và hội ngộ cùng các thành viên của ca 1 đã đến từ sớm(BB). Giá vé vào cổng hiện nay là 120k/ người lớn.

Mình không có mua vé nên không rõ giá vé bao nhiêu. 12K thì ổn chứ 120K chỉ để được leo núi thì vãi quá =.= hix hix

anhtth
02-08-2010, 10:08
Thấy mọi người tường thuật về buổi tối trên núi hấp dẫn thật, tiếc là em ko đủ sức để đi đến nơi nên em phải về ngay trong buổi chiều cùng ngày với chị mienanggio, anh namnguyen & anh thinhnguyen.
Lần đầu tiên đi xa trên 100km mừa ngồi xe máy (:) ), em về đến nhà cũng gần 9h tối luôn. Lần đầu tiên đi phượt mà cảm nhận đủ không khí của thời tiết: sáng trời âm u mát mẻ, trưa có nắng cho da mọi người sậm tí còn chiều về chao ui mưa to khủng khiếp luôn, xe em mấy lần xém đâm vào con lươn luôn ah ( chỉ xém thôi chớ hok sao), cảm nhận được tình cảm ấm áp của những con người xa lạ ( chỉ lần đầu thui vì lần sau mà mem mới òi) dành cho nhau chỉ chung 1 niềm đam mê là phượt, cảm nhận được sự bình yên và thanh thản trên những con đường vắng xe cộ và vắng sự ồn ào náo nhiệt như ở tp.
Dẫu ko thể joint cùng mọi người cho hết chuyến đi nhưng em cảm thấy rất vui ( dù leo có tẹo nhưng 2 chân mỏi nhừ luôn, người đau ê ẩm và đến giờ vẫn còn - hok biết có ai giống em ko nhỉ) và thật sự cám ơn moi người về những tình cảm ấm áp, thân thiện và chân thành mà người người dành cho nhau.
Cám ơn anh thinhnguyen đã làm xế cho em an toàn đi đến nơi về đến chốn ( em nợ anh chầu cf hén - bữa nào quởn quởn thì alo em nha).
Cám ơn anh denny - team leader cực xịn, thêm nữa đã tha bạn nón về giúp em ( vì hậu đậu quá nên để quên).
Cám ơn bác lengkeng và huytung đã cổ vũ cho em leo được lên tới chùa.
Cám ơn anh namnguyen và chị miennanggio đã chờ đợi và dẫn đường để xe em về được đến tp.
Cám ơn chữ "duyên" vì em đã gặp được nhóm 2 trước khi về.
Em đăng ký 1 xuất cho buổi off ngày mai để xem hình của moi người và lần sau có chuyến đi nào nhẹ nhàng hơn em sẽ joint từ đầu đến cuối. Mong mọi người luôn wellcome em nhé. :)
Chúc cả nhà 1 tuần mới hiệu quả, an lành và hạnh phúc.

echxanha4
02-08-2010, 10:31
Về đến nhà khoảng 9h30 vì còn lang thang kiếm đồ bỏ bụng. Hôm nay dậy thật sớm, viếc đầu tiên làm là mở máy ảnh ra xem hình liền. Y như bọn nhỏ dậy sớm ôn bài. Còn mình, mình ông lại những kỉ niệm về chuyến leo núi hiihh
Cả nhà mình đã có một chuyến ƯỚT ÁT thành công tốt đẹp.
Cám ơn cái áo của Gấu nhé! Hôm nào off gởi lại kèm theo một cái ôm nè hehee.
Cám ơn Ranchu với bé Nhý đồng hành với mình ở lượt về mặc dù thời gian xuất phát cách nhau cả tiếng.
Cám ơn anh Huy Tùng - xế hụt ;) dầm mưa cùng mình lúc bò xuống núi!
Cuối cùng cảm ơn cả nhà và cả chủ thớt Deny nữa!

deny
02-08-2010, 11:03
Núi Bà Đen: Làm được điều không thể..

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/banner.jpg

Bạn từng làm một cái gì đó thật mệt? Bạn từng cực khổ đến tận cùng? Bạn có muốn xác lập kỷ lục..
Bạn đã từng phải làm môt việc mà bạn không muốn làm..?

Tất cả
Mọi chuyện đó 30 người phải trải qua trong 24h trên ngọn núi Bà Đen.

Một chuyến đi để đời, có bạn thốt lên: đừng bao giờ rủ tui đi leo núi nữa, tui thề tui không đi leo núi nữa, kinh khủng quá..

Và may mắn làm sao cho tất cả những mem mới lần đầu tiên đi phượt, lần đầu đi cùng nhà PKM, chuyến đi đã cho các bạn thấy hết định nghĩa về phượt, thế nào là phượt..

Có những kỷ lục sau đây được thiết lập:

- Nhóm đầu tiên và đông nhất của phượt: 30 mạng
- Nhóm đầu tiên đông nhất leo núi trong đêm khuya [5h30 leo, 11h pm tới nơi]
- Nhóm đông nhất cắm trại trên núi [30 mạng nhà PKM và 5 bác nhóm khác đã lên trước đó]
- Có 2 người vượt qua chính mình [Demi và Chị Mơ] với 2 kỷ lục:
1- Demi: bước 2 bước ngã 1 cái, đi 5m nghỉ 5 phút.
2- Chị Mơ: mỗi bước 10cm [thời gian đi xuống 8h am - 4h pm]
- Và những kỉ lục khác.. như là Bánh, Kuden vác trên vai 3-4 cái balo, có balo 4-5 chai nước.. Ếch xanh, Phương Hoàng, Chíp 0, Bee.. những cô gái lần đầu đi phượt phải khiến kẻ khác ngưỡng mộ..

Câu hỏi 1: làm thế nào bạn xuống được tới đây?
Trả lời: tui cũng không biết nữa

Câu hỏi 2: bạn có leo núi nữa không?
Trả lời: Không.

Câu hỏi 3: Bạn thấy 2 ngày qua thế nào?
Trả lời: Nhớ nhà quá, nhớ thành phố.. giống như là đi đâu lâu lắm rồi chưa về.

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0641.jpg

sanbym
02-08-2010, 11:23
Mở mắt lúc 9h28 phút vì có điện thoại. Lết ra chỗ sạc pin cách chỗ ngủ 2m mất 45 giây. Soi gương thấy mắt mũi mồm miệng còn nguyên sau 1 giấc mơ có thật. Giờ em mới biết đường lên thiên đàng nó như thế nào, và ngày xưa đọc Songoku mới hiểu vì sao một ngày trên thiên đàng bằng 1 năm dưới hạ giới. 2 ngày qua, 10 tiếng bò lên và ốp lết bằng mông xuống đó dài như 2 tháng. hị hị. Nhiều lúc em chỉ ước mình thả người xuống để nó lăn lông lốc xuống chân núi cho xong T_T.
Báo cáo các bác anh chị và các bạn, em đang thấy trên người em ko một chỗ nào là bình thường, bên ngoài lành lặn mà bên trong nó chống đối nặng nề. Khắp mình mẩy ê ẩm *thật là thích cảm giác này vì chưa bao giờ e bị như vậy cả :)) hahaha.
Đây là chuyến đi đầu tiên của em trong đời với đông từ "Phượt", và cũng là lần đầu tiên em đi với nhóm PKM nhà mình. Chuyến đi để lại rất nhiều cảm xúc cho em, và em cũng có rất nhiều điều để nói nhưng topic này và topic 8888 nhà mình còn nhiều đất, em sẽ chỉ tâm sự một chút cùng mọi người.
Có lẽ em cũng rất may mắn khi chuyến đi đầu tiên của mình lại đạt được tới đỉnh cao của sự thống khổ và sung sướng. Tất cả mọi cung bậc cảm xúc được trải qua từ những lúc em thất vọng nhất tới khi em chỉ nghe thấy một câu nói của một bạn trong đoàn "đỡ Sanbym kìa, Sanbym cẩn thận chỗ đó trơn, đưa tay tớ kéo lên" thì dường như sức mạnh trong em lại trở lại, em cảm thấy hạnh phúc và khi đó mới thấm thía được tất cả những gì người ta vẫn nói qua sách vở, qua báo đài. Đó chính là tinh thần đồng đội tương trợ lẫn nhau, tương thân tương ái, cùng nhau vượt qua mọi thử thách (bởi vậy chiến sĩ mình ngày xưa kéo cả pháo quá núi cơ mà).
Em cứ leo, cứ bám vào từng vách đá, đu người lên, giữa màn đêm đang buông xuống, chỉ tập trung một điều duy nhất : mình ko được ngã! và tự nhủ : đã tới đây rồi, giờ quay lại ko được nữa, phải leo! cứ leo sẽ tới. Nhưng cũng chưa thể tưởng tượng được từng tình tiết xảy ra trong chuyến đi lại ngoạn mục như thế, thực sự là cảm giác của em giữa 30 con người nhưng chỉ giống như 30 con nai giữa khu rừng đang tìm lối ra. Em thích thú lắm! em thấy ấm áp và ko hề sợ hãi.
Nhưng có lẽ lúc mà em cảm thấy sợ hãi và nản nhất là lúc bám 2 lần vào 2 vách đá đều có con mối càng (em là đứa đầu tiên bám vào con đấy, rồi cảnh báo những bạn phía sau nhưng các bạn không thể tránh khỏi mấy cái càng khốn kiếp đó). Chưa biết con gì mà nó làm em đau và sợ hãi vô cùng lúc nhìn bàn tay mình chảy máu. Chỉ có bàn tay để bấu, bám mà sau khi bị nó cắn em đã cực kì sử dụng ít tới tay để leo núi (lúc đó đã tới đoạn đường đất trơn tuồn tuột rồi). Em dùng những gì cuối cùng còn lại của mình, chiến đấu với con đường, với rừng rậm, với độ cao và bóng tối bằng sự tối đa của bàn chân và tối thiểu của đôi tay.....
Cùng với leader siêu nhân anh Vít và người phát ngôn viên kì cựu chị Sum, tiếng hét của chị xuyên màn đêm và sự lạnh lẽo: chỗ này Trơnnnnn, chỗ kia có nhiều cây Gaiiiiiiiiiiiii.....tất cả những con "nai ngơ ngác nhất của đoàn" đều vượt lên từng mét, từng mét...... bằng ánh sáng của anh Vít và giọng nói của chị Sum.
Tất nhiên, ko thể kể hết những gì đã trải qua, mỗi người đã đều có những kí ức riêng của mình, về chuyến đi. Em chỉ muốn viết ra, một phần muốn nhắc nhở mình đừng bao giờ quên những gì xảy ra dù nó ko như bạn mong muốn, dù em có hôi rinh như con cú và mưa làm ướt hết sạch quần áo, phải mặc đi mặc lại, dù có những lúc quần tụt ngang mông, áo xệ ngang vai mà chả biết, dù chỉ có mì gói và bóng đêm.... Nhưng em- cùng tất cả mọi người đang ở trên đỉnh núi- đang ở trên sự cao nhất- đang kiêu hãnh, đang tự hào vì mình đã chinh phục được nó. Mệt mỏi cùng sương cùng mây bay theo gió hết rồi......
Rồi lại quây cái quần cùng hát hò và 8 chuyện. Em xin đóng góp 2 bài vì muốn ngủ lấy sức hôm sau vật nhau với núi tiếp. Sương rỏ toong toong xuống mặt, nằm co ro như con thú bị thương, quần áo thì ướt sạch, rét run càm cập nhưng nằm cạnh Pé Nhí, Pé Nhí kéo cái vỏ chăn mỏng lên cho chị Bym, chị Bym ấm, chị Bym ngủ khò giữa tiếng cười của mọi người.......
Sau chuyến đi này, tất nhiên đừng ai nhắc với em 2 từ "leo núi" nữa- còn lại tất cả các chuyến đi miễn ko phải leo em rất muốn được tham gia cùng mọi người- em đã thêm nhiều kinh nghiệm cho việc đi du lịch bụi, đi mới thấy mình thiếu sót nhiều quá! đặc biệt là phải biết cho cái gì và ko cho cái gì vào 3lo :), quan trong nhất của chuyến đi chính là hành trang cho nó. Đi mới thấy là em chả biết khỉ gì. Hì hì hì
Bây giờ em có cảm giác mình như một phần của PKM (dù chưa có cắt máu ăn thề hahaha) nhưng 2 ngày đi cùng nhau và trải qua mọi chuyện, e còn muốn gặp lại tất cả mọi nguời lắm lắm!
Xin chân thành cảm ơn tới:
Xế huytung : đi rất an toàn.
Anh Hell, anh Deny, anh Vít, chị Sum....nhưng nguời dẫn đường tận tụy
Cảm ơn những anh chị em đã luôn tiếp sức cho nhau, em xin lỗi, e ko thể nhớ hết tên mọi người...:(
Cảm ơn bạn Bánh, bạn Kuden- đã rất galant và lãnh nhiệm vụ khuân vác dọn dẹp cho chị em trong đoàn tới hết sức có thể và luôn khiến mọi người cười rất nhiều.
Cảm ơn anh lengkeng1mình- chắc hẳn anh sẽ có rất nhiều hình độc và đẹp của chuyến đi. Hy vọng có được những tấm hình đó từ anh. :)
Cảm ơn Demi- bạn cũng khiến mình cười ngặt ngẽo :))

..........Cảm ơn bạn "gấu" đã có mình mượn áo hihi

Và đây sẽ là một kỉ niệm đẹp của em!

Vậy thôi ạ, hẹn mọi người chiều mai cố gắng lết tiếp ra off nhé! Ôm hôn thắm thiết :*:*:*

deny
02-08-2010, 11:26
Tổng cộng các món nhóm 1:

xúc xích 50 130
mỳ gói 60 150
bánh chưng 40 240
nước suối+pepsi 13 124
bánh mỳ 25 200
khăn giấy+ướt 2 15
softfel 1 16
dầu gió 1 5
cồn khô 2 53
băng cá nhân 1 12
thịt hộp 2 20
chén, ly, tô, đũa 1 75
tăng + bạt 2 200
dây dù 2 85
dưa leo 1 20
rau cải 1 12
bánh tráng 1 22
vé cổng 22 220

Tổng chi: 1599

Thu 20x100= 2000

Còn 400

Mỗi bạn sẽ được hoàn lại 20k ^^,

Pé_Nhí
02-08-2010, 12:54
Tham gia chuyến đi là một quyết định sáng suốt.Mặc dù quyết định này được đưa ra vì 1 phút ham vui trong quán bê thui :P
Bắt đầu hành trình leo núi với cái quảng đường những bậc đá dễ đi em đã cảm thấy mệt thở phì phò rùi.Thật sự là em không thích những gì lặp lại,nhàn chán như thế.Chỉ khi bắt đầu khúc đường khó khăn những đoạn không còn lan can vịn,buộc mình phải dùng tay bám vào đá để leo lên thì em mới có cái mục tiêu leo lên.Càng leo càng muốn leo lên cao nữa. :D Từng giọt,từng giọt mồ hôi rơi xuống trên những tảng đá đã đi qua thú vị lắm :D
Giữa đường dừng lại nghỉ mệt,mọi người ngồi trên tảng đá ăn dưa hấu.Trái dưa hấu bị dập nhưng mà ăn rất ngon,mát.Vừa ăn vừa ngắm nhìn rừng núi với những cơn gió phớt qua tóc.Rồi trong một đoạn dừng chân khác,ngồi trên đá ngắm những con đom đóm lấp lánh.Cảm giác bình yên vô cùng.À,lâu lắm rồi mình mới nhìn thấy lại những con đom đóm :D Chị Tí Điệu bắt cho 2 con đóm đóm bỏ vô chai nước định đem khoe mọi người,nhưng mà thấy em đóm nó trong chai ngoi ngóp tội nghiệp nên em thả rùi.Ở một trạm dừng chân khác, mọi người tập trung lại hết cùng chia sẻ bánh mì,trứng,sôcla...và chị Mơ gọt táo,thanh long cho cả nhà.Ở nơi đó gió thổi lớn và lạnh,một bữa ăn nhẹ ngon ngọt,ấm áp đã diễn ra trong màn đêm không thấy ai là ai.
Rồi hành trình lại tiếp tục.Lúc này trời tối không còn nhìn thấy được đường đi như hồi nãy.Bác leng keng và các anh gấu bự,Hell,Kuden,Bánh,Deny soi đường dẫn lối và giúp đỡ mọi người leo núi.Chị Mơ thì luôn động viên tinh thần mọi người và nhắc nhở những đoạn đường trơn khó đi,những bên vực sâu.Cuộc hành trình có đi lướt ngang qua hang gió,một nơi có thể cắm trại được vì cảnh cũng đẹp lại có thể chui vào hang nhưng mà mục tiêu của mọi người là ĐỈNH NÚI ạ :D Lúc đó trời cũng đã bắt đầu mưa,nhưng do lá cây dày nên cũng không ướt át quá.
Tất cả sẽ cũng "bình thường thôi" nếu như trời không mưa lớn hơn,và "đỉnh cao bi kịch" lạc đường xuất hiện.Tốp dẫn đầu không tìm thấy đường đi lên,mọi thứ khựng lại,mưa nặng hạt,trời tối đen không nhìn thấy gì dưới chân mình,có chăng là dóng tầm nhìn ra xa để thấy ánh đèn phía dưới kia.Không thể đi tiếp được nữa.Quay về ư? Quay về còn khó hơn.Các anh lớn gấp rút tìm lối đi.Tiếng người xung quanh thật nhỏ bé so với tiếng mưa rơi.Lo lắng khơi lên một chút trong lòng nhưng không nói ra,giọt nước mắt cũng sắp rơi nhưng không rơi.Mọi thứ rất là bi quan đang diễn ra xung quanh... Im lặng... Đầu có nghĩ lung tung... Nếu bị kẹt thật thì sao... Mọi người phải làm thế nào... có rất nhiều người ...Rồi thì chẳng nghĩ nữa! Vì tự tin là mạng mình sống dai lắm :P Mình mới 20 thôi,còn rất nhiều nhiều những điều mình chưa làm được.Còn mẹ đang chờ ở nhà nữa.Và tin tưởng đàn anh nhà Phươt nên tin là chúng ta sẽ vượt qua.Xong rùi ko lo nữa :D
Tiếng vọng từ bên trái.Các anh đã tìm ra đường đi !
Hành trình lại tiếp tục.Lúc này đã thôi cái mục tiêu leo cao hơn nữa,mà chỉ biết phải leo lên vì lạnh run.Mục tiêu hướng đến đỉnh để thôi không phải leo nữa,và gặp chị hai.
Cái đoạn đường lúc này trơn trợt,ướt mưa,vực bên phái rồi lại có lúc bên trái... chị Mơ vẫn luôn thông báo cho mọi người cẩn thận.Anh hell soi đường.Anh Gấu hát :D Bây giờ em không đi 2 chân,em chuyển qua bò :"> Em cứ đi rồi em gặp chị em đang ngồi chờ em :X Rồi từ đây em tiến thẳng một lèo lên trên.Gần đỉnh núi,nghe tiếng vài người trên đó gọi,2 chị em với anh hell ngùi trên 1 tảng đá nghỉ mệt.Gió thổi mát,sương có nhưng không mù mịt để che tất cả cảnh vật.Lúc này nhìn xuống,cảnh đẹp vô cùng!Như một phần thưởng cho quãng đường dài.Vui vẻ trở lại,miệng có thể líu lo một chút (nãy giờ im re)
Lên đỉnh núi.Trên đó có vài bác dân địa phương,vài bạn Phượt.Các bác rất tốt bụng và thân thiện,cho mượn bếp nấu mì,mời uống trà cho ấm.Một lúc thì mọi người cũng lên đến.Rồi trải bạt ra,dựng một cái lều để thay đồ.Mọi người tụ lại ăn mì và giữ ấm.
Trong những cái mền be bé,giữa mọi người,giữa sương mù vậy quanh,cảnh yên bình,không khí ấm áp và tiếng đàn cất lên...

WHYHORSE
02-08-2010, 14:36
Mới thịt hết một con ku den ( nói thật đấy = chim cút màu đen: D) do em b e e mang tới tận nơi. Giờ có sức viết, không tranh giành, ko xí chỗ nhá.Hình thì post sau khi bác chủ làm tổng vệ sinh hình của cả nhà, ai muốn lấy hình cá nhân thì PM cho iem.

Em sẽ viết cho tâm trạng của những kẻ mới hành nghề PHƯỢT hay còn gọi theo từ chuyên môn: phượt tử.
Nếu bạn là người thích ăn ngon,mặc đẹp, bạn là SV mới nghỉ hè, bạn là dân vf 8 tiếng và du hí bằng những chuyến đi du lịch do trường, cơ quan, hay gia đình hoặc mấy đứa bạn thân tổ chức đi chơi qua cty DL, qua tuor đơn giản thì hai ngày vừa qua bạn đã có trải nghiệm cực shock, cực sợ hãi và ngạt thở vì sung sướng rồi đấy.
Đầu tiên, bạn đăng ký "iem đặt gạch, iem ôm, iem xế" -- iem thế lọ, iem thế chai ---từ lúc đặt gạch đến trước giờ lên đường bạn sẽ vào vào ra ra cái nhà PKM thường xuyên để bít chắc chắn mình không bị rớt và một điều chắc chắn bạn chỉ yên tâm khi bạn đã ngồi ôm hoặc thấy bác chủ thớt gọi tên mình -xế. Hứa đi nếu bạn ko có trải qua lúc này? :))
Đi chơi à, leo núi à, bình thường thôi! Khác là lần này tự nguyện tham gia với những người không quen.Để xem sao nào, háo hức quá....
Rồi vòng vèo những con đường, mùi khói của rạ đốt bên những thửa ruộng mới gặt, những ngôi nhà thấp thoáng bên những lùm cây, vừa đi vừa xuýt xoa ước gì mình có một khu vườn với ngôi nhà ở giữa, đào thêm cái ao thả cá, làm cái cầu bắc qua và lim dim mắt ...ôi một cuộc sống thanh thản.
Ục ịch một hồi, bạn sẽ thấy xa xa là núi mờ trong sương( ai cho cái hình minh họa vào đây nhá) rồi thêm chút nữa là khu du lịch Núi Bà... Thường thôi, cũng là khu du lịch mà. Phượt tử nghĩ. Okla, gửi xe và hội ý tốc hành, tiết kiệm thời gian ta sẽ đi xe bò, í lộn xe chuyên chở và mua vé lên chùa, ko lội từ dưới chân lên.
Á, sao lại thế nhỉ??? Sao nói leo núi mà???? Thế ra là leo bằng cáp treo à...Từ từ nào, lên đã rùi xem sao.
Lên tới nơi 2 nhóm gặp nhau, chả biết bàn bạc thế nào, thế là "một ba lô, cây súng trên vai" quyết tâm lên đỉnh đêm nay. Tăng ni phật tử nhìn các bạn ái ngại. ( chắc trong bụng các pác í ì xèo: lũ điên, xem tí nữa có quay lại không nhá :)) sri cái này em tự nghĩ ra cho nó vui).
Đoạn đầu, phăm phăm đi, cũng vui đấy nhở. Hò dô ta nào, đưa tay anh kéo, đi cẩn thận nhá.... Chụp cái hình coi, pặc pặc làm dáng...
Thêm 1 đoạn nữa, vẫn vui đáo để, hơi mệt tý nhưng mà chắc sắp tới....cứ leo đi, không được thì tớ ủn ít cho...
Trời sắp tối, các bác lớn hội ý chia đoạn ra và dùng đèn pin khi tối hẳn. Các cháu bé ( newbie + girl )líu ríu đi vào giữa các đoàn và bắt đầu ý thức được việc phải đeo bám đoàn chặt chẽ trong lúc này. Đường hẹp, dốc, đá khó đi...Một cô bé mập mạp với cái ba lo to bự ngồi xuống một tảng đá và thấy bắt đầu alo: "không biết, chưa thấy đâu cả, thì nói lên đây thôi chứ có kế hoạch lên núi nữa đâu......thì giờ cứ đi thôi... chưa bít sao nữa". Á, tưởng bạn ấy sắp khóc rùi cơ, thế mà lúc sau: "bạn đưa tay đây cho tớ, trụ chắc vào, tớ kéo lên nhá! ....Chỗ này cần phải có người kéo mới lên đc, bạn để tớ lên trước"....Hey, bạn này làm mình ấn tượng rùi nha!
Vui ghê cơ....Thêm một đoạn nữa, trời sập tối! Nỗi sợ hãi len lỏi, sao đi mãi chưa thấy đích đâu, hỏi với lên trên khi nào tới? sắp tới chưa? Câu trả lời là sắp tới rồi, cố lên. Haha, Vậy thì cố lên, sắp tới rồi nè ...dưng mà tớ mệt rùi nhá! Đói nữa! Trước mặt là cái vách đá thẳng đứng có đóng mấy thanh sắt ngang làm bậc cầu thang, như vậy là có sự xuất hiện của con người và chắc chắn là sắp tới....ồ lê ô lế ồ lê, bấu vào và leo lên nào. Như một tia hy vọng xua tan đi cái mệt, cái đói, cái nặng nề các bác nhà ta hào hứng hùng hục leo lên và vượt qua.....lại len lỏi bám vào nhau để đi.... Con người ta thường khi tuyệt vọng thì thế nào cũng có những tia hi vọng lóe sáng, coi như là một sự cứu rỗi....Và trước mặt chúng ta là cái hang...Hang Gió. Chỗ này là phục bạn p/h tập 1: bạn ý đã ngồi đó tự bao giờ và đang liếm láp chocolate mẹ bắt mang theo lúc sáng( mềnh thật là ngưỡng mộ bạn quá đê, nhìn bạn đáng yêu như một con gấu giữa rừng già hehe).
Đợi mọi người tập trung đầy đủ, ăn bánh mỳ, trái cây, uống nước, sau đó hội ý: ở lại đây hay đi tiếp???? ở lại thì cái hang quá chật và người thì đông. Vậy lại tiếp tục lên đường thôi! Mục tiêu là chơi tới đỉnh mà. Có bạn nào đó có chút e dè muốn ngồi lại hang gió, nhưng có bạn nào đó lại nói đi thôi, ở đây lạnh quá. Choỳ, thế bạn lên trên cao nữa không lạnh sao??? Lúc này có thể đã là 8h tối, ai lúc đó trong đầu không phân vân là nên ở lại hơn là nên đi thì là dối lòng, mỗi người chỉ có một mạng sống, lên cao nữa trên kia rồi sẽ thế nào???? Nhưng có lẽ kinh nghiệm của người lớn + tuổi trẻ, lòng tin, ý chí quyết tâm và hơn nữa là sự đồng lòng, sẻ chia, sự yêu thương gần gũi của 30 con người vừa qua một đoạn đường gian khổ đã cho họ thêm sức mạnh.
Nào, ta lại leo! Lúc này trời bắt đầu mưa, đầu tiên là tí tách còn sung sướng lắm...."ôi, mát quá", sau đó là táp táp, bẹt bẹt... nước chảy thành dòng, ướt nhẹp rồi! Nước thấm vào ba lo, quần áo, bắt đầu thấy nặng hơn, lạnh ngấm vào rồi. Trời tối, đèn không đủ soi sáng, mưa táp vào mặt mọi người lặng lẽ bám sát nhau đi.Đường trơn trượt, có những đoạn có kiến mối cắn tóe máu, cỏ chè vè bên đường cứa vào da, dốc trơn lỡ bám vào cây gai bên đường xót xa, đau điếng!
Nhưng có lẽ đỉnh điểm của những khó khăn trong chuyến đi đó là : giữa lúc khó khăn nhất, thì cả đoàn bị lạc đường.
Tôi nhớ mãi cô bé người Hà Nội đã thổ lộ, em đã ghi âm lại mấy đoạn vào điện thoại để lỡ nếu có gì..... Giờ, ngồi đây, tôi có thể tưởng tượng ra cô bé nói gì: "Bố mẹ ơi con nhớ bố mẹ....., có lúc con chưa ngoan, có lúc con làm bố mẹ buồn....nhưng con yêu bố mẹ lắm....con xin lỗi" hay là một đoạn ngắn nữa cô ấy gửi cho một người bạn thân: " Ấy ơi, tớ yêu ấy lắm, mãi mãi..." Nghĩ lại thấy tiếc, sao mình ko ghi âm gì lại nhỉ????

Không có tuyệt vọng nào bằng việc bế tắc, không tìm đc lối đi trong lúc khó khăn! Tiếng xôn xao, gọi nhau trong đêm tối, "hết đường rồi, đi lối nào đây??? giờ sao, quay xuống hả???" Tôi chắc chắn một điều, các newbie lúc này rất mệt sợ hãi bối rối và có thể là cũng nghĩ tới việc" chẳng lẽ mình sẽ chết ở đây sao???" nhưng lo lắng và cảm thấy trách nhiệm nặng nề nhất là các leader của nhà PKM: bác lengkeng, chị Mơ, anh Vít, deny, kuden, hell...ko lên được tới đỉnh trong thời tiết khó khăn, mọi điều kiện không thuận lợi là điều không ai muốn.... nhưng mạo hiểm giữa đêm tối là điều cần thiết???? Liệu giải pháp quay lại Hang Gió lúc này có làm đc ko???
Trong những đêm đen, ta vẫn luôn nhìn thấy le lói ở đâu đó trên bầu trời những vì sao. Đêm nay, sao ko có như chuyến HT_LA_LH nhưng trong sâu thẳm của hy vọng của niềm tin, tôi vẫn tin chúng tôi lên tới đỉnh an toàn.
Tiếng của hell, deny, kuden ở phía bên kia: "Anh Vít ơi, tìm thấy đường lên rồi". Mọi thứ như vỡ òa, chúng tôi như trút đi được mọi sợ hãi, hoang mang. Mừng rỡ như ở điểm cực đỉnh của hình sin....Chỉ cần thấy đường đi là chúng tôi sẽ chinh phục. Tinh thần PHƯỢT lại lên cao. Mọi người líu ríu đỡ nhau xuống khỏi đường cụt.
Cẩn thận, trơn té xuống vực liền đó. Chị Mơ liên tục nhắc nhở. Và chúng tôi lại tiếp tục chinh phục đỉnh cao.
Lúc này tôi ngước nhìn lên và chỉ đi bằng thứ ánh sáng nhờ nhờ ở phía trên cao ấy. Lúc đó, tôi luôn tin, ở trên phía đó là thiên đường!
.................................(to be continued)
Đêm hôm đó, tôi đã rất hoang dại, uống rượu ừng ực, hát hết bài nọ đến bài kia và được ngồi bên những người bạn thật ấm!
Nào các new, viết thế này đã đc chưa???

https://i966.photobucket.com/albums/ae150/amater_bucket/201008.jpg

kuden
02-08-2010, 14:39
Cứ ngỡ đó là giấc mơ, nhưng điều đó là sự thật. Chúng ta ...đã vượt qua.Và hãy xem đó là khoảnh khắc đáng nhớ nhất trong đời. Cám ơn mọi người.

kuden
02-08-2010, 15:37
Núi Bà Đen Tây Ninh: Chuyến đi không bao h quên…

-o0o-
1 vạn lần đi nhưng chỉ 1 lần nhớ, có phải Địa Ngục khiến bạn cảm thấy điều đó...Núi Bà Đen, nơi tôi cảm thấy điều mà tôi muốn chia sẽ cùng các bạn.
...Cuộc chinh phục đỉnh Núi chính thức bắt đầu sau khi đã đi cáp treo tới chùa
Lúc này trời đã tắt nắng và mưa lâm râm nhưng ko đáng ngại, mọi người chuẩn bị hành trang và khởi hành nhanh chóng.
Chà, nhớ lại lúc đó mình thật là hăng hái mặc dù phải mang theo một cái balo nặng trịch và một cái võng ko nặng lắm nhưng lại chèn thêm 2 chai nước nữa, lần đầu đi leo núi mà phải mang vác nặng thế.
Đoàn người bắt đầu leo, hình như tổng cộng 20 người thì phải, ban đầu đều đặn người nối người. Dần dần thưa ra và bắt đầu hình thành từng nhóm .
Nhóm mình đi đầu tiên, khoảng 6 người. Đến lúc sương bắt đầu bao phủ và con đường trở nên mờ mịt thì chỉ còn 4 người dẫn đầu thôi, mình và 3 người nữa…
Núi rừng đìu hiu, làn sương mù bắt đầu dày dặt, quang cảnh xa xa bên dưới mờ mịt khi mờ khi tỏ, sương trắng trên những tảng đá rêu phong, trong những bụi cây rậm rạp 2 bên con đường mòn, cảnh sắc hoang sơ âm u và cô tịch.
Bấy h chỉ còn một mình bước đi, tĩnh mịch , chỉ nghe tiếng bước chân và hơi thở của bản thân ... thật ra chỉ cần ngồi nghỉ một chút, sẽ có người đuổi kịp ngay, thế nhưng không hiểu sao, muốn thử cái cảm giác một mình leo núi trong khung cảnh như thế... nỗi sợ hãi ban đầu ít thôi nhưng dần dần lớn lên theo mỗi bước chân rời xa đoàn... nhưng vẫn cứ leo mãi... không muốn dừng lại...

Không biết đã leo như thế trong bao lâu sau khi rốt cuộc mình đến cái hang đá, ah ko, gọi là cái miếu đá thì đúng hơn... ở đây đất phẳng và dẻ, xung quanh có mấy ghế dài làm bằng tre, mái che là mấy tảng đá rất to. Sâu phía bên trong là một cái bệ thờ, hình như là làm bằng gỗ, có lư hương và một tấm bài vị, trời tối quá chẳng thể nhìn thấy trên bài vị ghi gì, lúc đó mệt quá và có phần cũng sờ sợ nên mình chỉ ngồi trên ghế nghỉ và đợi mọi người lên thôi chứ chẳng lại gần để xem trên đó ghi gì nữa.Cuối cùng thì nhóm gần mình nhất , 3 người nữa, lên tới... nghỉ ngơi, uống nước, chụp hình tự sướng ...Rồi những người khác cũng lên tới,từng đoàn, từng đoàn... ăn uống, náo nhiệt... mình đã ko tin đc khi nghe nói là đã đi đc 1/2 quãng đường...đã nghĩ là 10 phần ít nhất cũng đi đc 7,8 phần gì rồi chứ !
Có nhiều ý kiến đưa ra là hạ trại tại chỗ, sáng mai sẽ tiếp tục chinh phục đỉnh núi nhưng ý này lập tức bị bác bỏ vì nhiều lý do : chỗ quá nhỏ ko đủ cho mọi người, nếu mưa to thì nguy hiểm lắm vì đang lưng chừng núi, lại ko có mái che.... nhưng lý do lớn nhất là cái nhiệt huyết của mọi người, nó đang sôi sục lắm...
Thế là chuẩn bị đèn pin, sắp xếp lại hành trang ( bây h đã nhẹ bớt nhờ mất đc một phần đồ ăn và nước uống). Lần này thì đi có thứ tự, cứ khoảng 4, 5 người thì chen vào một người con trai mang đèn vì không phải ai cũng có đèn pin cầm tay và chiếu sáng đc ( điển hình là mình, có đèn pin cầm tay nhưng ánh sáng thì quá thảm hại so với màn đêm dày đặc ở đây nên thà ko cầm để đỡ vướn tay leo núi .). Thế là đoàn người lại tiếp tục lên đường, bỏ lại sau lưng bóng đêm tĩnh mịch...
Có những đoạn đường khó leo kinh khủng, đá cheo leo trơn trợt, lại có những đoạn hết sức nguy hiểm với con đường mòn nhỏ xíu và vực thẳm sát bên... nhưng đa số là những đoạn đường vừa khó leo... vừa nguy hiểm... với bao nhiêu là thứ côn trùng độc , cỏ gai, đá nhọn...và đặc biệt là bóng đêm đen kịt mà những ánh đèn pin chỉ đủ để soi từng bước chân đi...Nhưng mà kì lạ là cái khí thế vẫn cứ cao ngùn ngụt như vậy.. mặc dù có lẽ đã bị " sức mẻ " đi vài phần so với lúc ban đầu...

Trong cuộc hành trình không phải cũng chỉ có khó khăn và nguy hiểm . Có những đoạn cũng thú vị lắm... như đoạn cầu thang đá. Với vách đá phẳng lỳ và nghiêng khoản 60-70 độ thì phải trông chờ hoàn toàn vào các thanh sắt đc móc vào trong đá để leo lên, chưa kể có những thanh đã lung lay và có lẽ là rỉ sét lắm ( vì trời tối thui nên chẳng nhìn ra thứ gì rõ ràng cả ). Còn đoạn rừng trúc nữa, những cây trúc dài ngả một đường cong bắt ngang qua con đường mòn tạo thành một kiểu mái vòm kì lạ và có lẽ ban ngày sẽ là khung cảnh đẹp mê hồn...thế nhưng dưới bóng tối này và ánh sáng của những cây đèn pin thì rõ là vô vọng !
Như để tăng thêm phần kịch tính và kinh dị cho một bộ phim, chuyến đi còn một điều " thú vị " bất ngờ nữa, đó là ....trời mưa !
Mưa ban đầu chỉ từng hạt nhỏ như sương ( hay có lẽ là sương thật) nhưng vì người vốn đã ướt nhẹp mồ hôi rồi nên cũng chẳng bận tâm lắm… nhưng hạt mưa mỗi lúc một nặng và dày…thế là phải nhanh chóng mặc áo mưa vào vì nếu hành lý mà ướt thì chết chắc !
Ah, còn gì nữa nhỉ, đâu chỉ dừng ở đó… dưới cơn mưa rả rích ( ko lớn nhưng dai dẳng), cơ bắp mỏi nhừ, quần áo ướt nhẹp đầy bùn đất và bóng đêm đen kịt thì việc lạc đường là điều không tránh khỏi ! Có đoạn đường khá dốc và chỉ toàn bùn với cỏ , cực kỳ khó đi vì trơn trợt.. để vượt qua thì phải vừa có người đỡ , vừa có người soi đèn, vừa phải vận dụng hết sức lực và tứ chi để bám víu…thế mà sau khi một nhóm người khá đông đã chật vật vượt qua đc thì phát hiện ra đây là… đường cùng! Không có lối đi tiếp… thế là chẳng còn cách nào khác ngoài việc tiếp tục chật vật quay lại…
Cứ lạc đường vài ba lần như vậy đến khi tiếp tục lạc vào một con đường cụt nữa… đến nước này thì quá lắm… nhuệ khí của nhiều người đã “bị thương“ nghiêm trọng đến mức muốn quay lại cái miếu đá … Thế nhưng khi đã tưởng chừng như là vô vọng và phải bỏ cuộc thì lại phát hiện ra đường đi khác… lần này thì đúng thật, vì có mũi tên cơ mà.. ko thể nào là giả đc. Thế là cả đoàn lại tiếp tục lên đường, động viên nhau bằng những câu “sắp tới rồi“ dù không biết bao h mới tới … quyết tâm chinh phục đỉnh núi đã đc khôi phục, mạnh mẽ hơn bao h hết ! một con thú nếu đã nhiều lần bị thương mà không chết, nhất định sẽ sống mạnh hơn những con thú khác.
Rừng cây rậm rạp thưa dần rồi cũng nhường đường cho những bụi cỏ thấp hơn… mưa đã tạnh… , con đường mòn đã dễ đi hơn và không còn cheo leo hay quá tối nữa…
Cuối cùng… đỉnh núi đã hiện ra trước mắt. Ngước lên nhìn đã có thể thấy cái trụ điện xa xa…
Và rồi rốt cuộc cũng đã chẳng còn gì để leo tiếp nữa rồi, đây chính là đỉnh núi...
11hpm, 986 m , đỉnh ngọn núi cao nhất Nam Bộ...
Toàn thân ướt nhẹp, mệt mỏi rã rời nhưng sung sướng
Có thể nhìn thấy thật xa bên dưới, những ánh đèn lấp lánh và biển sương trôi mờ ảo… khung cảnh thần tiên…Trên đỉnh núi, ngoài cái trụ sở có rào chắn và cửa sắt kín mít, ko thấy đc gì bên trong , thì còn có một cái mái che bằng tôn khá rộng rãi bên ngoài, trải bạt cho mấy mươi người tá túc một đêm thì ko vấn đề gì.Nước đc nấu trên một cái bếp cồn nhỏ, mọi người chia nhau tô mỳ nóng còn bốc khói… trước lúc đi , mình thậm chí còn mơ đến cái buồng tắm nên đã mang theo xà bông rồi cả khăn … lúc này , tuy ko có cả nước để rửa mặt nhưng sau khi đc thay bộ đồ khô ráo thì đã thấy sướng như tiên và chẳng cần thứ gì nữa…
Trời lại bắt đầu đổ sương, mỗi lúc một nhiều… mọi người lại ngồi sát với nhau , quấn chung những cái mền mỏng và ẩm ướt, người run cầm cập…
Lúc này những ai quá mệt thì nằm ngủ.. còn một nhóm khoảng chục người ngồi thành một vòng tròn quanh cây nến nhỏ…anh ôm đàn cho mọi người hát… ly rượu nồng chuyền tay nhau… ấm lòng…
Trong đêm lạnh và sương mù mịt... nồng nàn … da diết những câu hát về Hà Nội, về tình yêu… những lời hát đượm buồn và thấm đẫm những ký ức xa xôi... có lúc lại sôi nổi , yêu đời, tràn đầy nhiệt huyết tuổi trẻ…lại có lúc lặng yên để nghe những lời tâm sự buồn vui, hay cười nghiêng ngả với những câu truyện tếu…Sương mù dày đặt và cái lạnh cắt da nhưng không hiểu sao chỉ một ngọn nến nhỏ cũng đủ khiến cho bao nhiêu người cảm thấy ấm áp lên nhiều…

kuden
02-08-2010, 15:38
Đêm trôi…ah cái đêm hôm đó, bây h nhớ lại cảm thấy sao mơ hồ … chắc có lẽ uống hơi nhiều và mệt mỏi quá… hình như gần sáng có thiếp đi một chút…
Khoảng 6,7 h mọi người bắt đầu thu dọn lều trại chuẩn bị xuống núi
Ah, cái đoạn đường xuống… nó còn mệt mỏi hơn lúc lên gấp mấy lần…
Mới đi đc 1/3 quảng đường mà 2 chân đã run lên bần bật, khó khăn lắm mới kiểm soát nổi… có những đoạn đường dốc quá, chỉ có thể ngồi hẳn xuống mà trượt trên đá…
10 đầu ngón chân nhức nhối biểu tình… bàn tay cứa vào đá bật cả máu, cái balo và cái võng bỗng nặng như chì hằn rát cả cổ, nắng và nóng kinh khủng… điều khó khăn nhất chính là cái khát… khát khô khốc… đến giữa núi thì nước một giọt cũng không còn…
Bây h nhớ lại cũng ko biết mình đã xuống dưới chân núi bằng cách nào nữa… chỉ nhớ cái cảm giác đc nằm trên võng, uống ực một hơn hết cái ly chanh muối mát lạnh …
Mình cũng thật may mắn là đi xuống tới sớm ( top thứ 2 xuống tới chân núi)… khoản 1 tiếng sau khi mình tới thì trời đổ mưa… mưa lớn, xối xả, tầm tã… . 2/3 đoàn người vẫn còn đang leo xuống, bỗng nghĩ tới quãng đường mới đi mà rùng mình, bình thường đi đã khó như thế, xém trượt xuống núi mấy lần ấy chứ, trời nắng đã khó như vậy, đằng này trời lại mưa lớn…
Mặc dù đã có tai nạn xảy ra, ai cũng thương tích không nặng thì nhẹ, những người xuống sau thì chưa kể toàn thân ướt nhẹp lại cộng thêm số hành lý thấm hết nước nặng thêm gấp mấy lần… nhưng dù sao, sau 6 tiếng vật vã , mọi người cũng đã xuống đc hết và cũng đã bình yên an toàn rồi…
Mưa to và kéo dài mấy tiếng đồng hồ…trời lạnh… và mọi người đc ăn món mỳ nóng ngon nhất trên đời ở cái quán nhỏ xíu dưới chân núi ấy…
Kế hoạch phải thay đổi, vì trời mưa làm cuộc hành trình trở nên vất vả và tốn nhiều time hơn dự kiến nên sau khi mưa tạnh, mọi người sẽ về thẳng tp chứ ko đi địa đạo Củ Chi và du ngoạn vài nơi khác nữa như đã dự tính… cũng hơi buồn thật, nhưng thật sự là đã kiệt sức cả rồi nên cũng phải về tp thôi…
Khi chia tay mọi người thấy buồn lắm… vẫn ước chi cuộc đi sẽ kéo dài nữa. lúc này đã khoảng 5, 6 pm.Tình hình là phải chạy xe thêm một đoạn đường dài nữa trong mưa , hên là mưa ko lâu…
Đường về xa lắm… lạnh quá… quần áo trên người đã ướt hết cả rồi… lạnh thật đấy…
Bây h thì đang ngồi ôm lap ở nhà ,tận hưởng dư vị của chuyến đi, “tứ chi tàn phế “ và ...nhớ mọi người lắm…
"Ngay từ đầu ta đã phạm sai lầm. Những linh hồn ấy (30 người) là một thể thống nhất không thể tách rời nhau. Được cùng ở bên nhau thì dù là thiên đường hay địa ngục chúng cũng bằng lòng."
Tác Giả: kẻ dấu mặt.

sanbym
02-08-2010, 16:24
Vừa lên đỉnh e làm ngay một li rượu cho ấm bụng.
Công nhận ấm thật.
Trong đoàn lên trước mình có bác 67t leo lên tận đỉnh.Thú thật nhìn thấy một nhóm nguời khác đã có mặt ở trên núi mình thấy an tâm hơn rất nhiều, và nhìn người lớn tuổi nhất đã leo lên tới đỉnh ko ca thán lấy một câu, khuôn mặt tươi tỉnh như vừa đc ăn đào tiên tự nhiên thấy mình hèn quá. Lúc đó lại chả sợ đoạn về nữa vì bác bảo sẽ đi đường khác. :)
Ôi! Con cám ơn bác rất nhiều! xin gửi tặng bác bài hát........Người chiến sĩ ấy!
Kuden! đàn.....

Pé_Nhí
02-08-2010, 17:01
Anh đọc bài của Nhí mà rơm rớm nước mắt! Tiếp đi các em ơi! Cãm xúc đang dâng tràn, hãy trãi lòng ra đi nào!

Cảm ơn bác lengkeng.nghe câu này Nhí thấy vui vui
Và cảm ơn bác vì những lời cảnh báo đoạn đường nguy hiểm,khó đi.vì những hướng dẫn cách leo núi :D Cả lượt đi và lượt về Nhí đều đi theo bác lengkeng á. Bởi thế mà leo nhanh,không bị té :D

d0raem0n_coi
02-08-2010, 17:27
hux,đã vài lần leo núi bà đen,but nghe cả nhà tường thuật sao thèm vãi.tiếc quá :((.hy vọng lần phượt sau có thể tham gia đầy đủ.hux
Notes: cặp D0raem0n củ chi dự định là trưa đón ca 2 vì đi ngang củ chi cho đúng tinh thần chủ nhà tiếp khách và sẽ tham gia đoàn tại Bến Dược.Tiếc là thời tiết k cho phép,nên nằm nhà chở cả ngày.chẹp
Sáng sơm lò mò làm đến trưa chờ đoàn về Bến Dược cùng nhau giải quyết cái này mà k được: :D
haiz,phải chia ra 2 gia đình mới giải quyết được vần đề nan giải mà đoàn để lại.chẹp chẹp

echxanha4
02-08-2010, 22:30
CHINH PHỤC BÀ ĐEN, PHƯỢT ĐÊM KHÔNG MỆT MỎI…

Có bao giờ bạn nghĩ rằng, điều thú vị nhất là khi trời tối, mình phải đi mò mẫm tìm tòi cái gì đó trong bóng đêm chưa?
Cảm giác không thấy gì trước mặt, tất cả chỉ là một màu đen nghịt , sợ hãi và lo lắng bao trùm…
Còn thú vị hơn nữa là khi bạn đang lơ lửng giữa lưng chừng núi, trong tình cảnh tiến thoái lưỡng nam, đi giữa những cơn mưa rừng cứ táp vào mặt và con mắt cay xè vì nước mưa và mệt mỏi.
Vâng, chúng tôi, 30 con người đã trải qua một đêm đầy thử thách trên ngọn núi Bà Đen cao 986m.
Đúng 5h chiều, điểm xuất phát là chùa Bà , cả đoàn bắt đầu đi dõi theo là những cặp mắt ái ngại của khách viếng chùa. Chúng tôi lũ lượt kéo nhau tiến về phía trước. Hành trang trên vai là ba lô đầy ắp những vật dụng cần thiết và không thể thiếu cái túi ngủ.
Đoạn đầu tiên không lấy gì khó khăn. Chúng tôi vừa đi vừa cười nói, câu chuyện xoay quanh các chuyến phượt . Trời bắt đầu tối dần, sương cũng đã len lỏi qua các kẽ lá. Và … mưa bắt đầu rơi.... …

Đường đi bắt đầu khó khăn hơn, bóng tối đã bao trùm. Ánh sáng duy nhất lúc này là những cây đèn pin nhỏ chuyên dụng soi đường. Người đi trước rọi xuống cho người đi sau bước lên.. cứ thế ba mươi con người lầm lũi tiến lên. Trong tình cảnh như thế này, lạc đường là điều không tránh khỏi. Chúng tôi đi vào ngõ cụt, các leader bắt đầu tìm lối đi. những người khác bắt đầu hoang mang , răng đánh cầm cập vào nhau, bụng lên tiếng .Mệt mỏi cả về thể chất lẫn tinh thần. Lúc ấy,tự dưng nhớ đến một người, lấy điện thoại ra nhắn tin khoe đang leo núi, để tự trấn an mình, để thấy yên tâm hơn và cũng là động lực để bước tiếp….

Hẳn các bạn sẽ không tưởng được chúng tôi vui sướng biết dường nào khi nghe được tin là đã tìm được lối đi. Uhm! lại tiếp tục leo, không trùn bước. Cả đoàn gắng bổ trợ cho nhau.. những tiếng í ới , cảnh báo và động viên lẫn nhau “ bên phải là vực” , “phía trước có cái cây chắn ngang, coi chừng cụng đầu” “ cẩn thận, có cái hố dưới chân” “ cho xin tí ánh sáng các bác ơi” “ trời ơi, cái cây này có cái gai bự lắm à nha, đừng có vịn tay vào” “ chú ý, bên trái là vực ” “ cố lên nhà mình ơi…sắp tới rồi” Bọn tôi phá vỡ sự tĩnh mịt của ngon núi bằng lời ca tiếng hát và tiếng rên “ cùng trèo lên đỉnh núi cao vời vợi…. ngày đó ngày đó sẽ không xa xôi…và chúng ta sẽ là người chiến thắng …..” thậm chí cả những giai điệu hào hùng của bài quốc ca để tăng thêm khí thế. tiếng hát át tiếng mưa! Trải qua những đọan đường gian truân như thế này mới biết được tinh thần đồng đội, mỗi thành viên tự động viên bản thân và đồng bọn. Khoảng cách gần như thu hẹp lại.

Đúng thế, “ và chúng ta sẽ là người chiến thắng” chinh phục núi Bà trong đêm mưa, đoàn chúng tôi đã có mặt trên đỉnh núi gần 11h đêm – 6 giờ đấu tranh sinh tồn. Quần áo ướt sũng nước mưa, giờ vận được một bộ đồ khô ráo là niềm hạnh phúc lớn lao của chúng tôi. Mọi người thay đồ và ăn mì gói…

Thức đêm mới biết đêm dài . Đêm trên nùi lạnh thấu xương, sương rơi buốt đầu , răng cầm cập và … một đêm thức trắng của những tiếng hát được cất lên…

Bây giờ ngồi nghĩ lại, nhớ lắm Bà Đen ơi!!!,
Nhớ những cơn mưa rừng bất chợt .
Nhớ những lần chân bị dzọt bẻ ,
Nhớ bàn tay chưa kịp cắt móng đen xì mười ngón
Nhớ con kiến cắn một phát đau điếng người .
Nhớ lúc ngồi trú mưa, hai đứa co ro cầm lều võng che tạm đoạn xuống núi cũng gian truân không kém..
Nhớ những ngụm nước nhỏ cứu khát…
Nhớ lắm ba mươi con người…..

Demi
03-08-2010, 00:14
Phải nói chuyến đi này có rất nhiều cảm xúc và tình cảm, có nhiều bất ngờ vui suớng cũng như những phút ýêu đuối tuởng chừng như gục ngã. Nhưng khi bắt gặp ánh mắt mọi nguời cũng như những lời thông cảm động viên mình nhận ra mọi ngùơi cũng như mình thôi cũng đều đuối sức và mình biết mình phải làm gì để đáp lại.Khoảnh khắc giữa chinh phục và thất bại, đích đến và vực thẳm, chiến đấu và đầu hàng, vui suớng và tuyệt vọng hầu như rất mong manh.

Mình không dám tự hào hay nói quá nhưng nếu ai ở 1 vị trí như mình: không có kinh nghiệm du lịch bụi & leo núi, không vận động, không hề chuẩn bị vì chỉ nghĩ leo đến chùa rồi cắm trại luôn ở đó, leo núi khi trời tối (gần 11h đêm khi lên đến đỉnh), mưa đuờng sình lầy trơn trợt( 2 buớc đi 1 buớc trợt), vọp bẻ, thân hình 85kg, đói khát và chỉ có hai nguời đồng hành chung với mình.Thật sự lúc đó mình đã nản và chỉ biết cắm đầu mà đi vì ko còn đùơng lùi nữa rồi, sống chết cũng phải đến đỉnh bằng mọi giá. Nói là leo núi chứ thực sự mình gần như bò, lết bằng 2 chân 2 tay bấu víu vào đá ,cây dọc đùơng đi ngay cả những bụi gai mắc cỡ dọc đùơng cũng ko ngoại lệ nhưng ghét nhất là cảm giác khi nghe tiếng mọi nguời í ới trên núi nhưng đi mãi mà không tới, cực kì khó chịu và nản chí.

Đến lúc lên đuợc đến đỉnh mình chả còn thấy sung suớng vì chinh phục đuợc hay gì cả chỉ nghĩ là gặp đuợc mọi nguởi rổi, mình sống sót rồi, tất cả đã lên núi an toàn thế thôi ... (còn tiếp)

Summer_Flower44
03-08-2010, 08:11
hux,đã vài lần leo núi bà đen,but nghe cả nhà tường thuật sao thèm vãi.tiếc quá :((.hy vọng lần phượt sau có thể tham gia đầy đủ.hux
Notes: cặp D0raem0n củ chi dự định là trưa đón ca 2 vì đi ngang củ chi cho đúng tinh thần chủ nhà tiếp khách và sẽ tham gia đoàn tại Bến Dược.Tiếc là thời tiết k cho phép,nên nằm nhà chở cả ngày.chẹp
Sáng sơm lò mò làm đến trưa chờ đoàn về Bến Dược cùng nhau giải quyết cái này mà k được: :D
haiz,phải chia ra 2 gia đình mới giải quyết được vần đề nan giải mà đoàn để lại.chẹp chẹp

Thương hai bạn Doremon Còi & Mập quá đi àh!
Nếu mà trưa hôm qua, có cái này thì chắc là sướng như tiên luôn áh! Cả đoàn xuống núi từ lúc 8h sáng, nhưng người cuối cùng đến chân núi là 3h30 chiều (là chị Mơ) đói rã ruột, lọt dạ bằng tô mì gói & thu xếp về lại SG lúc 5h. Chạy một mạch, ko dám ngừng nghĩ ở đâu hết trơn (!) Về đến nhà cái bụng lép xẹp,...Hic!

BM
03-08-2010, 13:53
Góp ý chân thành:

Chúc mừng các bạn có chuyến leo Bà Đen thành công, đặc biệt là leo đêm và với 1 số lượng áp đảo như vậy! Sau chuyến đi cảm xúc còn tươi mới, chúng ta thường có xu hướng bộc lộ ngay mọi hỷ, nộ, ái, ố và dễ làm cho bài hồi ức chuyến đi bị cắt vụn, phân tán, và không có nội dung. Hồi ức còn là nơi chia xẻ kinh nghiệm từ công tác tổ chức, lịch trình, phối hợp, phân công, đánh giá rút kinh nghiệm sau chuyến đi để chuyến đi sau càng thêm thú vị và mọi thành viên của Diễn Đàn tìm kiếm thông tin, học tập kinh nghiệm của các bạn.

Nên chăng sau chuyến đi, phân công người mở topic, tập hợp tư liệu, thống nhất nội dung, người dẫn chuyện sẽ kiểnm soát mạch hồi tưởng, thành viên chuyến đi và thành viên diễn đàn có thể chia xẻ cảm tưởng vào thời điểm thích hợp. Mình tin rằng bài viết sẽ mạch lạc, thu hút và đáp ứng sự quan tâm của phần lớn Diễn Đàn. Đó cũng là 1 cách đóng góp thiết thực cho sân chơi này!

Vài dòng góp ý trên tư cách là một thành viên bình thường của Diễn Đàn. Chúc vui!:)

echxanha4
03-08-2010, 17:37
Núi Bà Đen: Làm được điều không thể..

Trả lời: tui cũng không biết nữa

Trả lời: Không.

Trả lời: Nhớ nhà quá, nhớ thành phố.. giống như là đi đâu lâu lắm rồi chưa về.

Đã leo lên được thì tôi có thể leo xuống . Bằng nhiệt huyết tuổi trẻ

Có.Tất nhiên rồi

Một trải nghiệm tuyệt vời cùng những người bạn , vượt lên chính mình chiến thắng nỗi sợ hãi, yếu ớt về thể chất.

lengkeng1minh
03-08-2010, 20:47
He....he....tất cả anh em mình đều leo bằng Ý CHÍ và với nó anh em ta vượt qua con đường khó khăn trong đêm đen, vượt qua thời tiết khắc nghiệt_ trên đường và trên đỉnh. Với ý chí và lòng quyết tâm chúng ta sẻ còn chinh phục những chuyến đi khó khăn hơn.
Ai cũng muốn xem hình, cả mình nữa. Nhưng đừng nóng ruột mọi người ơi! Sau khi share hình xong, hồi ký bằng hình sẻ nhanh chóng được post lên thôi.

kuden
03-08-2010, 20:53
Các bạn vui lòng chờ 1 chút nhé, ngay cả người giữ hình như bọn mình cũng rất là nóng lòng chờ đợi post.
@Doremon_Map-Coi: kuden xin thay mặt chân thành cảm ơn sự quá nhiệt tình của 2 bạn, tiễn đi và đón về trong khi phải chờ đoàn về gần 10h đồng hồ-trời mưa..cảm ơn 2 con người tuy xa lạ mang đến cái tinh thần mà mình chưa thấy người thứ 3 trong đời.
@A lengkeng: kuden đã làm cho a account mới rùi đó. A check PM nhé.

Hình đang được cập nhật ở Trang 1..Sau khi đến trang này. mình sẽ up hình tại đây tiếp.

lengkeng1minh
03-08-2010, 21:44
Show hàng 1 tí nhe.

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/P7310034.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/P7310039.jpg

xedap3banh_83
03-08-2010, 23:25
Lúc này bà con vẫn còn cưòi nói rất vô tư , không biết sắp tới sẽ phải trải qua một số thử thách đầy khó khăn và nguy hiểm đây ... hì hì
https://i960.photobucket.com/albums/ae89/kinhluan_83_photo/nui%20ba%20den/IMG_5100.jpg
https://i960.photobucket.com/albums/ae89/kinhluan_83_photo/nui%20ba%20den/P7310023.jpg
https://i960.photobucket.com/albums/ae89/kinhluan_83_photo/nui%20ba%20den/P7310026.jpg
https://i960.photobucket.com/albums/ae89/kinhluan_83_photo/nui%20ba%20den/P7310022.jpg
https://i960.photobucket.com/albums/ae89/kinhluan_83_photo/nui%20ba%20den/IMG_5116.jpg

namnguyen
04-08-2010, 00:31
Ảnh, có vài tấm ảnh linh tinh

Kênh Đông, đoạn gần Đất Sét, cả đoàn dừng lại chờ 1 cặp gần 1 tiếng

https://i111.photobucket.com/albums/n154/stanleynguyenvn/DSC_5904.jpg

Chờ lâu quá, tự sướng

https://i111.photobucket.com/albums/n154/stanleynguyenvn/DSC_5903rs.jpg

https://i111.photobucket.com/albums/n154/stanleynguyenvn/DSC_5909.jpg

Miennanggio
https://i111.photobucket.com/albums/n154/stanleynguyenvn/DSC_5912.jpg

Ở đây, có rất nhiều hoa cỏ linh tinh

Hoa dại, chả biết tên

https://i111.photobucket.com/albums/n154/stanleynguyenvn/DSC_5918.jpg

Cỏ may

https://i111.photobucket.com/albums/n154/stanleynguyenvn/DSC_5925rs.jpg

https://i111.photobucket.com/albums/n154/stanleynguyenvn/DSC_5927rs.jpg

namnguyen
04-08-2010, 00:43
Trên đường đi từ Đất Sét đến Núi Bà, đến Dương Minh Châu, từ xa xa thấy ngọn núi Bà Đen, nhìn như một chiếc nón lá khổng lồ úp xuống giữa đồng bằng

https://i111.photobucket.com/albums/n154/stanleynguyenvn/DSC_5930rs.jpg

Đến chân núi, mọi người chuẩn bị khởi động với việc leo lên Chùa Bà (độ cao khoảng 230m)

https://i111.photobucket.com/albums/n154/stanleynguyenvn/DSC_5937rs.jpg

Bim, she looks like a kon-zuồi

https://i111.photobucket.com/albums/n154/stanleynguyenvn/DSC_5934.jpg

Trên đường phiêu du =))

https://i111.photobucket.com/albums/n154/stanleynguyenvn/DSC_5935.jpg

Gần đến Chùa Bà, cảnh đẹp mở ra trước mắt

https://i111.photobucket.com/albums/n154/stanleynguyenvn/DSC_5957rs.jpg

Anh Lengkeng1minh

https://i111.photobucket.com/albums/n154/stanleynguyenvn/DSC_5981.jpg

Lên đến Chùa Bà, mình về Sài Gòn ngay nên chỉ chụp vài tấm vậy thôi, tiếc

lengkeng1minh
04-08-2010, 07:00
Sáng sớm thứ 7, khoãng 5g sáng thì mình bắt đầu rời khỏi nhà, phi xe đến điểm tập trung. Trên đường, đoạn trước chợ Tân Bình gặp 1 vụ tai nạn giao thông.

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00492.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00493.jpg

Mình đến vòng xoay An Sương khi trời còn trưa sáng, vọt qua bên kia uống cà phê, sau đó thì Miennanggio alo kêu mình quay lại dưới chân cầu vượt để hội quân.

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00500.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00494.jpg

lengkeng1minh
04-08-2010, 07:08
Khi mọi người đến khá đông đủ, mục làm quen và tự giới thiệu rôm rã. Lại lên xe và chay qua bên kia đường để gặp Trưởng Đoàn Deny.

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00503.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00506.jpg

Việc đầu tiên là nạp năng lượng cho chuyến đi_ Mổi bạn 1 ổ bánh mì thịt.

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00510.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00514.jpg

d0raem0n_map
04-08-2010, 07:22
[QUOTE=lengkeng1minh;229111]Sáng sớm thứ 7, khoãng 5g sáng thì mình bắt đầu rời khỏi nhà, phi xe đến điểm tập trung. Trên đường, đoạn trước chợ Tân Bình gặp 1 vụ tai nạn giao thông.

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00492.jpg

èo,bác còn chộp cả cảnh tai nạn,không cẩn thận "đồng bọn" họ tưởng phe kia họ làm thịt bác giữa đường lại mệt.hehe.ặc ặc sao lại too short............................................. .......................................

lengkeng1minh
04-08-2010, 07:22
Tiếp theo là phần điểm danh xế và ôm, share đồ của đoàn cho từng xe, phát số để mọi người dể nhận biết đồng đội của mình.

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00517.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00515.jpg

Xế của mình mang số 12_ Tổng cộng 12 xe( có 2 xe chạy 1 người, tổng quân số lúc khởi hành là 22 bạn).

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00516.jpg

Sau phát súng lệnh, đoàn xe bắt đầu tiến vào QL22.

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00522.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00523.jpg

Xe số 1 ( Deny) dẫn đường mình và Toàn( số 9) thay nhau khóa đuôi.

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00526.jpg

Mời mọi người vào viết tiếp nhe!

lengkeng1minh
04-08-2010, 08:47
Tiếp tục:

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00530.jpg

Đến khu vực cầu An Hạ, đoàn dừng lại cho đồng bọn đi WC.

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00529.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00528.jpg

lengkeng1minh
04-08-2010, 13:49
Đến ngã 3 rẻ đi Bình Dương, lại dừng lại chờ xe số 8 chạy lạc quay lại nhập đoàn.

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00533.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00539.jpg

Khi đã đông đủ, đoàn xe tiếp tục lên đường.

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00540.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00544.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00541.jpg

lengkeng1minh
04-08-2010, 14:04
Tiếp tục hành trình:

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00557.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00561.jpg

Do bị rớt số, 1 xe dừng lại lượm đồ rơi, kéo theo 4 xe cuối đứng chờ.

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00563.jpg

Tới ngã 3 này, cả 4 xe đều đi thẳng_ lẻ ra phải quẹo trái mới đúng_ Thế là lạc tăng 2.

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00566.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00567.jpg

Sau khi alo cho Deny, 4 xe quay lại và rượt theo đoàn với tốc độ cao.

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00571.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00576.jpg

lengkeng1minh
04-08-2010, 14:19
Đến chợ Lộc Hưng thì nhóm đi lạc gặp lại đoàn, mọi người chia nhau vào chợ mua thêm các thứ còn thiếu.

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00577.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00582.jpg

Sau đó thì nhanh chóng lên đường.

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00594.jpg

lengkeng1minh
04-08-2010, 14:23
Hành trình còn lại đi qua các tỉnh lộ rồi đến Hương lộ, đường tuy nhỏ nhưng tốt, nhất là cảnh quan 2 bên đường rất đẹp.

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00618.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00629.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00638.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00643.jpg

Đi qua rừng cao su mát rượi.

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00647.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00653.jpg

lengkeng1minh
04-08-2010, 14:32
Đến ngã 3 này, đoàn lại lạc mất 1 xe và xe đó quẹo trái rồi đi thẳng lên Bà Đen luôn.

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00655.jpg

Đoàn quẹo trái hướng đến kênh đông, hướng ra hồ Dầu Tiếng.

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00656.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00661.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00670.jpg

Hihihi ...bên bờ kênh này anh em ngồi chờ xe lạc và bắn phá ầm ầm, bạn nào phụ anh tí nhe!

kuden
04-08-2010, 15:05
Binh đoàn 1 đang băng băng trên những con đường - những cây cầu - qua những cánh đồng lúa và cao su xanh ngát thì binh đoàn 2 không phần kém cạnh dù số lượng bộ binh có phần hạn chế nhưng những thiết bị vũ khí hạng nặng được trang bị đến tận răng tiến về Bà Đen làm nên chiến dịch leo núi mang tên: Bà Đen Thiên Đường hay Địa Ngục.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/TayNinh0108/IMG_4943-resized.jpg
Và chuẩn bị xuất phát....
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/TayNinh0108/IMG_4936-resized.jpg

Xin mời nhóm 1 tiếp tục.. :)

echxanha4
04-08-2010, 17:51
Tiếp lời Bác Keng nè :)

Vì đường xa và trời nắng gắt quá, cải bẹ định mua lên núi ăn cùng với mì gói héo hết. Nhìn em nó rũ rượi thật là tội nghiệp.

Đoạn dừng ở kênh Đông đất sét, mọi người tranh thủ làm kiểu để Bác Keng bắn phá, trông ai cũng như đoàn quân phiến loạn hùng hùng hổ hổ chuẩn bị tập kích Bà Đen

Nào ta cùng giơ 2 chân 2 tay nhảy cao nào. Để ý thấy Deny chuyến nào cũng có 1 tấm nhảy yomost này hết ^^!

Trong khi chờ Deny và Anh Toàn đuổi theo xe của Hell và Tí Điệu , mọi người tranh thủ lót dạ với món bánh mì + chả cá Nha Trang của chị mienanggio... Ôi chao, nước mắm sao mà ngon quá đi,lần lượt ổ này đến ổ khác biến mất bở sức công phá dữ dội.

Hix, chữ nghĩa đang tuôn ào ào mà phải đi về rồi, mọi người tiếp tục nhé!!

xedap3banh_83
05-08-2010, 12:29
Ngứa tay quá hahah ,, post dùm nhóm 1 luôn
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0417.jpg
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0418.jpg
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0430.jpg

xedap3banh_83
05-08-2010, 12:39
Chắc do bắn phá đã hả hê và cung cấp năng lượng đầy đủ cho bao tử ,,, nên chuyến đi lại bắt đầu
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0434.jpg
Các ngưòi lẹp nhà PKM cũgn không quên làm duyên trứơc những cảnh đẹp trên đưòng đi ... hì hì ..
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0445.jpg
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0455.jpg
Có " thèng cha " áo đỏ nào thấy đẹp cũng vô ăn ké nữa đây này hè hè
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0457.jpg

Pé_Nhí
05-08-2010, 13:09
Pé_Nhí xin viết tiếp đoạn ở Kênh Đông :

Deny chinh phục bãi cát ^^ Mọi ng` ngước nhìn chụp hình tới tấp
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39598

Sau 1 hồi , anh ý ko bik xuống làm sao. Mọi ng` làm lơ lun :
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39599

Xế của em : Mr Ran chu . Sau chuyến đi anh có thêm tên mới : Rận Chủ
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39597

Chị miennanggio và Echanha4 cũng xin 1 kiểu
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39596

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00703.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00688.jpg

tấm này Bác lengkeng vui wa' nên Nhí thêm vô
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4239.jpg

Pé_Nhí
05-08-2010, 14:03
Từ chỗ gửi xe.mọi người thẳng tiến vào núi.khí thế hào hùng ^^ :
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00721.jpg

Chụp hình kỉ niệm dưới chân núi:
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00726.jpg

Xếp hàng chờ Deny mua vé ,rùi đi vào :
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00737.jpg

Một nhóm lên núi trước,một nhóm ở lại khiêng nước
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00748.jpg

Nhìn Sanbym rất gấu :D:
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00777.jpg

Chị Miền nắng gió và anh Namnguyen (2 trong 4 ng` về sớm)
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00787.jpg

Pé_Nhí
05-08-2010, 14:05
Miennanggio từ trên núi xuống chuẩn bị đi về,đang chào tạm biệt "nhóm chờ mang nước" :
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39600
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39602
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39605
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39608
ôm mỗi người một cái :D
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39615
4 người ra về trước vì bận việc
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39613

kuden
05-08-2010, 14:29
Song hành cùng đoàn 1....Nhóm 2 chuẩn bị xuất phát lên đường.

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/TayNinh0108/IMG_4934.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/TayNinh0108/IMG_4938.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/TayNinh0108/IMG_4936-resized.jpg

Xuất phát...
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/TayNinh0108/IMG_4938.jpg

kuden
05-08-2010, 14:34
Vừa đi vừa ngó quanh "địch" (Bồ Câu) trong vòng vây 40km/h.
Mọi người thik ngựa để chụp ảnh..

Casy Chim lửa P.Hoàng - Hoàng Guitar đag mang mặc nạ..
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/TayNinh0108/IMG_4946.jpg

Nini-Gấu Em
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/TayNinh0108/IMG_4999.jpg

Đang đi mà con nhỏ người iu cứ réo wài bắt mình..
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/TayNinh0108/IMG_5001.jpg

Chị Sum - Kuden
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/TayNinh0108/IMG_5005.jpg

Chip - Rjn002 đang thè cảm giác Yô Mốt
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/TayNinh0108/IMG_5007.jpg

kuden
05-08-2010, 14:42
Cung đường thật chong gai trắt trở vì phải vượt qua rất nhiều đồn địch Bồ Câu...Chỉ cần nhít ga >40km là ăn đạn ngay..
Các đồng đội vừa đi vừa động viên nhau..cố lên mục tiêu Bà Đen vẫn đang chờ đón..
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/TayNinh0108/IMG_5064.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/TayNinh0108/IMG_5076.jpg

https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/TayNinh0108/IMG_5078.jpg

Khánh Tâm Nini
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/TayNinh0108/IMG_5079.jpg

Bạn Gái Hoàng
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/TayNinh0108/IMG_5080.jpg

Hoàng: chàng lảng tử sơn ca.
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/TayNinh0108/IMG_5081.jpg

Phân chia khuân vác trước khi vào cổng
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/TayNinh0108/IMG_5092.jpg

Toàn là Đại Bác Mỹ Hảo, Súng Lục Xúc Xích Bò, Tiểu Liên Mì Hộp, MZ36 Chối hột... được chuyền tay trong tinh thần phấn chấn.

kuden
05-08-2010, 14:44
Di chuyển và nhập đoàn ...
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/TayNinh0108/IMG_5094.jpg

Đứng chờ thiết giáp rước...
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/TayNinh0108/IMG_5096.jpg

Tự...
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/TayNinh0108/IMG_5099.jpg
https://i196.photobucket.com/albums/aa22/sonicman007/TayNinh0108/IMG_5102.jpg

Đoàn 2 đã sẳn sàng tiến về khu căn cứ bà Đen.

echxanha4
05-08-2010, 17:36
Cuối cùng thì nhóm 2 đã đến núi Bà và nhập chung với nhóm 1 đã ở trên núi. Vì đã gần 5pm rồi nên cả đoàn nhanh chóng chuẩn bị hành lý, chia nước, áo mưa và xuất phát. Lúc này, nhìn xung quanh, thấy một vài khách viếng chùa nhìn đoàn với cập mắt ái ngại + ái mộ + ......^^!

Lúc này trời cũng ngả sang một màu đêm đen thẫm, sương cũng bắt đầu phủ xuống, và mấy con muỗi cũng bắt đầu đi kiếm ăn,,chậc! đoạn đầu leo khá vất vả, cả đoàn mất sức nhiều, trên vai ai nặng trĩu những nước , thức ăn, túi ngủ .....Nhưng không quên làm bia cho súng úng bắn pằng chíu ^^!

https://http://farm5.static.flickr.com/4076/4862886676_b4ca210979_z.jpg

echxanha4
05-08-2010, 17:38
Sực nhớ đến câu thơ của chị Ngựa kiểu như " Bước đến Bà Đen mệt thấy Bà ..... Ngẩng lên chỉ thấy mông các Bà " ặc! em không nhớ nổi vì lúc đó đang mớ ngủ ^^

Đang mệt, nhìn thấy tảng đá này là khỏe ngay , phải cám ơn người ghi mới được.

Không biết mắt mũi kèm nhèm sao, em nhìn chữ " võ sinh" thành " vệ sinh" ặc... giờ về xem hình lại mới thấy là võ sinh :))

Trùm phiến loạn Mohamad Deny đang điểm danh quân số , trong khi đó mọi người chia nhau trái cây ăn lấy sức.

Đoạn leo núi này nhiều chuyện hấp dẫn lôi cuốn và xúc động lắm, mọi người kể tiếp nhé :)

Pé_Nhí
05-08-2010, 21:39
Em up thêm hành trình lên núi ^^ Vì em nghĩ nó thú vị nhất ^^

Anh Hell soi đèn cho mọi người leo.Núi đá khá đứng
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_1156.jpg

Mọi người nghỉ mệt và chờ Demi. Demi ngã nhiều lắm ạ. Lúc đi anh ấy nói với em là lên núi sẽ làm bánh tráng trộn bán.Ko bik số phận bịch bánh tráng của cả nhà đi về đâu rùi ^^
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_1166.jpg

Anh bánh mang 3,4 chiếc balo và Chị PhuongHoang leo núi
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0529.jpg

Bác gấu bự soi đèn cho Caheokon leo núi.Caheokon bị ngã,trầy cái chân rất nặng :(( Tội nghiệp lắm. Em ấy sinh năm 1992 nhỏ nhất đoàn leo núi
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0538.jpg

Đường trơn thế này đây :
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0534.jpg

Demi
05-08-2010, 21:55
Đoạn này cũng chưa đáng kể lắm vì còn bám đoàn còn có hình ảnh chứ những đọan sau chỉ còn anh Deny ,mình và bác Lengkeng 3 người cuối cùng dò dẫm đi trợt lên trợt xuống và đều kiệt sức có những đoạn hầu như mình bò 2 chân 2 tay. Lúc về nhà mình phát hiện ra nguyên nhân là do đôi giày mình hầu như trơn láng ko có những rãnh để bám cho nên nó dính sình kinh hoàng :help

Pé_Nhí
05-08-2010, 22:16
Vừa lạnh vừa đói nhưng vẫn tiến lên hào hùng

" Cùng trèo lên đỉnh núi cao vời vợi để ta khắc tên mình trên đời..."
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5141.jpg

Dù ta biết gian nan đang chờ đón...
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5146.jpg

Một trái tim vẫn âm thầm.Ta bước đi hướng tới muôn vì sao
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5140.jpg

Chặng đường nào trải bước trên hoa hồng.Bàn chân chẳng thấm đau vì những mũi gai
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5129.jpg

Đường vinh quang qua muôn ngàn sóng gió.Lời hứa ghi trong tim mình.Vẫn bước đi hiên ngang đầu ngẩng cao
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5123.jpg

Và con tim ta ước nguyện cùng nhau vai kề vai.Đường vinh quang ta chia sẻ cùng nhau
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5153.jpg

Pé_Nhí
05-08-2010, 22:32
Ngày đó ngày đó sẽ không xa xôi và chúng ta là người chiến thắng
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5131.jpg

Và ta biết dẫu lắm thác ghềnh cheo leo trên đường xa
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5132.jpg

Vượt gian nan ta vươn tới những đỉnh cao
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0527.jpg

Ngày đó, ngày đó sẽ không xa xôi .Và chúng ta là người chiến thắng
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0531.jpg

Ðường đến những ngày vinh quang không còn xa
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5125.jpg

Dù khó khăn vẫn còn
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0536.jpg

Và mặt trời rực sáng trên cao vời
Ban sức sống huy hoàng khắp muôn nơi
Cài vinh quang lên vai những người chiến thắng
Khoảnh khắc ghi trong tim mình
Bao khó khăn ta cũng sẽ vượt qua
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4237.jpg

davidpham
05-08-2010, 23:28
Cùng trèo lên đỉnh núi cao vời vợi
Để ta khắc tên mình trên đời
Dù ta biết gian nan đang chờ đón
Một trái tim vẫn âm thầm
Ta bước đi hướng tới muôn vì sao

Chặng đường nào trải bước trên hoa hồng
Bàn chân cũng thấm đau vì những mũi gai
Đường vinh quang đi qua muôn ngàn sóng gió
Lời hứa ghi trong tim mình
Vẫn bước đi hiên ngang đầu ngẩng cao

Và con tim ta đang ước nguyện cùng nhau vai kề vai
Niềm vinh quang ta chia sẽ cùng nhau

Ngày đó, ngày đó sẽ không xa xôi
Và chúng ta là người chiến thắng
và ta biết dẫu lắm thác ghềnh cheo leo trên đường xa
Vượt gian nan ta vươn tới những đỉnh cao

Ngày đó, ngày đó sẽ không xa xôi
Và chúng ta là người chiến thắng
Đường đến những ngày vinh quang không còn xa
Dù khó khăn vẫn còn

Và mặt trời rực sáng trên cao vời
Ban sức sống huy hoàng khắp muôn nơi
Cài vinh quang lên vai những người chiến thắng
Khoảnh khắc ghi trong tim mình
Bao khó khăn ta cũng sẽ vượt qua
(TRẦN LẬP-THE WALL)

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=C8uF18eLeY

kuden
06-08-2010, 08:48
Đường đến ngày vinh quang..

http://www.youtube.com/watch?v=0rg2OnWr2nQ

End.

CahEoCoN0407
06-08-2010, 09:53
Nhìn hình vui quá ^^ thank's all ^^ nhưng mà xem từ đầu đến cuối em vẫn thắc mắc 1 điều là sao leo núi mà đa số đều mặc quần jean >"<

Cũng nhờ mặc quần jean mà mình vô tư mình bò, mình leo, mình soạt chân ,mình trượt mông, mình té hehe

CahEoCoN0407
06-08-2010, 09:56
[QUOTE=Pé_Nhí;230477]Em up thêm hành trình lên núi ^^ Vì em nghĩ nó thú vị nhất ^^

Bác gấu bự soi đèn cho Caheokon leo núi.Caheokon bị ngã,trầy cái chân rất nặng :(( Tội nghiệp lắm. Em ấy sinh năm 1992 nhỏ nhất đoàn leo núi
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0538.jpg

Em không ngã, em chỉ ... :))
" Giơ tay voái thử trời cao thấp
Soạt cẳng đo xem đất ngắn dài"

Summer_Flower44
06-08-2010, 14:27
ôi nhìn lại những bức ảnh tự dưng nhớ Bà Đen quá đỗi.... cái cảm giác khi leo núi vẫn còn nguyên vẹn đây... hai chân sắp lành lặn rồi lại cảm thấy ngứa ngáy ... mún đi típ ...:)

Nhớ lắm em nhỉ (!)

Nhớ ánh đèn cầy leo lét trong đêm, nhớ đôi bàn tay em khum khum lại để che gió ko thổi tắt ngọn lửa, nhớ tiếng guitar thùng đầm ấm, nhớ tiếng hát run run của cụ già 67 tuổi trên đỉnh Bà Đen, nhớ "Rừng núi giang tay,....", nhớ "Em ơi Hà Nội phố", nhớ chén rượu Gò Đen giúp mình ấm bụng qua đêm giá rét, nhớ hình ảnh từng đứa em co ro chia nhau cái chăn dưới trời sương sũng nước....Ôi nhớ quáaaaaaa!

Có thông tin xác nhận từ Tây Ninh, 11/9-12/9 về thăm chốn cũ. Ráng dưỡng sức nha em gái! :)

Pé_Nhí
06-08-2010, 15:17
Viết tiếp hành trình trên đỉnh núi :D

Lấm lem bùn đất sau chặng đường dài,lên đến đỉnh núi mặt ai cũng rạng rỡ nụ cười
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4211.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4206.jpg

Kẻ ngồi,người nằm... mặt mũi phờ phạt
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4209.jpg

Góc bếp nhỏ,anh Hell hì hục nấu mì cho cả nhà.Nhí ngồi gần đó thấy mì vào nồi,ra tô liên tục. Dưa leo cũng được chén sạch
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4215.jpg

khuôn mặt hạnh phúc chỉ bởi mẩu bánh mì . Cái hạnh phúc đơn giản,nhỏ bé mà mọi người phải vượt qua bao gian nan,lạnh lẽo mới có thể ung dung tận hưởng.
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4216.jpg

Chị Mơ trả lời điện thoại báo đoàn đã bình an lên đỉnh. Chị Vivi,anh MrCao dù ở xa nhưng luôn gọi đến hỏi thăm mọi người.Cảm động quá !

Pé_Nhí
06-08-2010, 15:28
Ăn no ,mọi người ngồi xích gần nhau để giữ ấm.một chiếc mền nhỏ bé mà nhiều người đắp chung. (sao cuibap ko vui ta ? )
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4228.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4229.jpg

Ấm áp quá !!!
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4222.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4224.jpg

Anh chàng haflnomad sợ lạnh .chui vào 1 cái túi,sau đó lại chui vào giữa cả nhà. Ấm vậy sao anh ta cứ nhăn nhó nhỉ
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4219.jpg

cả nhà vui vẻ :D
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4217.jpg

Pé_Nhí
06-08-2010, 15:38
Gần đó,anh Vít đang mời mấy bác dân địa phương vài ly.Đây là các bác đã cho nhà mình mượn bếp.rượu. Mặc dù đi ngủ sớm nhưng mà Nhí nghe được bác lớn nhất đã 67 tuổi .Ngưỡng mộ quá!
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4227.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4225.jpg

Tình tính tang là tang tính tính...
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5190.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5164.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5158.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5157.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5166.jpg

Pé_Nhí
06-08-2010, 16:32
Khuya thật khuya,mà chẳng ai ngủ được.Cứ nằm đó,mắt nhắm,tai nghe mọi người đàn hát,đố vui,kể chuyện.Sanbym với những bài hát về Hà Nội.Chị Chip và Rin với bài toán 20 đồng đi mua kẹo.Với cái chuyện "em bik anh đang nghĩ gì mà.kì quá đi"...

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5189.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/P8010065.jpg

Chị PhuongHoang cũng chui ra nằm nghe hát hò,kể chuyện ^^
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5176.jpg

Gần đó là mấy bạn nữ trời lạnh quá không ngủ được,xầm xì xầm xì.=))
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0545.jpg

Bonus tấm cuối. Tay giữ ngọn đèn vẫn sáng trước gió sương :D

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5200.jpg

Pé_Nhí
06-08-2010, 16:47
Bình minh đến từ bao giờ , mọi người vẫn ôm nhau ngủ sau một đêm ca hát vui tưng bừng

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4292.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5209.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0569.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5211.jpg

Những gương mặt mới thức giấc ^^
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0561.jpg

Sanbym hôm qua hát rất sung.sáng ra mặt nàng vẫn còn muốn ngủ thêm ^^ nhưng vì mọi người thức dậy nói chuyện vui quá nên Bym không ngủ nữa
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00846.jpg

Pé_Nhí
06-08-2010, 17:04
Lúc này các bác nói lời chia tay với cả nhà để xuống núi trước ^^

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00848.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00847.jpg

Trong khi mọi người ngủ thêm 1 chút thì bác lengkeng và các cháu đi chụp ảnh :D

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC_3575.jpg

Yoooo....
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00909.jpg

Thiếu nữ trên đỉnh núi ^^
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC_3523.jpg

Bác lengkeng :"Nhìn máy nè mấy đứa"
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5213.jpg

Pé_Nhí
06-08-2010, 17:12
Anh Deny lại tiếp tục trèo lên cột để chụp hình. Dù bạn ko cao nhưng mọi người vẫn ngước nhìn =))
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_1191.jpg

Chị Mơ iu dấu :X
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_1219.jpg

Anh Vit. Tấm này nghệ sĩ quá .
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_1228.jpg

Deny ^^
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00911.jpg

Ếch có khác.nhảy cao quá :D
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00910.jpg

Pé_Nhí
06-08-2010, 17:29
Tượng quan âm trên núi.
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00856.jpg

Đàn anh áo,nón len ấm áp khiến mọi ng` ghen tị :" sao bik lạnh mà mang vậy?"
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC_3569.jpg

Doanh trại nhà mình ^.^
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0555.jpg

Cả nhà mình chụp hình xác nhận có lên đây rùi nha :D

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC_3582.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4236.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC_3584.jpg

Pé_Nhí
06-08-2010, 18:20
Xuống núi cả nhà ơi ! ^.^
Dẫn đầu là chị PhuongHoang.Vì dẫn đầu nên chị hok có được chụp hình nhìu đâu hehehe (Lúc đầu là anh Kuden sau đó ảnh đi ngược lại.)

Dẫn nhì đoàn là bác lengkeng. ^^ Thứ 3 là Pé Nhí ;) Rùi chị Olala.Haflnomad.Tí Điệu.Nini.Demi ở sau.Sau 1 hồi thì olala, haflnomad vượt qua bác lengkeng.Rồi bác lengkeng cũng mất tiêu cùng top đầu.Top hai do anh Hoàng dẫn đầu ,Nini,Nhí,chị Phương (áo cặp với anh Hoàng á) và anh Tùng.Demi cũng mất tiêu ^^ ...

A.Chị PhuongHoang có 2 tấm ^_^
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00924.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4319.jpg

Top hai sau bác lengkeng :

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4307.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC_3615.jpg

Đường xuống cũng lắm chông chênh bởi đá,rêu,sìn đất,côn trùng,bụi tre,gai...

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5253.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5265.jpg

Pé_Nhí
06-08-2010, 22:13
Ảnh lạ bên đường xuống núi
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0642.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0643.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_1249.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4244.jpg

Đại ca gấu bự và đồng bọn ;)
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4250.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4261.jpg

Pé_Nhí
06-08-2010, 22:29
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4270.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4276.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4285.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4335.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4355.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4353.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4350.jpg

Pé_Nhí
06-08-2010, 22:35
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5254.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5262.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5271.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5295.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5312.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC_3593.jpg

xedap3banh_83
06-08-2010, 22:52
Post them 1 số hinh lúc xuong núi áh , nó nằm trong máy của mình

https://i920.photobucket.com/albums/ad44/kinhluan_83/DSC02286.jpg
https://i920.photobucket.com/albums/ad44/kinhluan_83/DSC02289.jpg
https://i920.photobucket.com/albums/ad44/kinhluan_83/IMG_5234.jpg

Pé_Nhí
07-08-2010, 14:31
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5223.jpg

Mọi người ai cũng xinh đẹp :D Mình xuống núi trước nên không được chụp hình nè huhu :((
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5226.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5229.jpg

Theo chị Mơ nha :D
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5237.jpg

olala_beyeu
07-08-2010, 14:36
chị em nhà mình xinh gái nhỉ nhảnh là nguồn động lực cho các anh vác đồ lên xuống núi. hị hị. nhìn xế của mình kìa. huytung ơi. bạn thật là biết vì sức khỏe của chị em phụ nữ, vì tưong lai con iem chúng ta. tớ nể bạn.
bym nói chí phải hehe

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4236.jpg
mình thix nhất tấm này nè, mệt mỏi, ê ẩm người nhưng chỉ cần súng lia là ai nấy tươi như bông.
nhớ a vit hỏi "leo núi thấy sao e", cảm giác rất sợ - run - nản nhưng rồi tự trấn an mình cố lên, g nhìn lại hình mà nể đoàn mình quá

Pé_Nhí
07-08-2010, 15:01
Xuống núi.mọi người ập vào 1 quán nước bên đường.Lúc đầu vài người,lát sau cả đoàn kéo xuống,chủ quán đập đá bán nước,nấu mì không kịp thở ^^ Chủ quán thấy đoàn mệt mỏi nên ưu tiên cái phòng ngủ với 2 cái mền bông ấm áp cho các cô gái :D Nhưng mà chủ quán bán hàng mà không ghi lại đã bán gì ^.^ kiểu này lỗ á

Về nhất đoàn là chị Phuonghoang,chắc do lăn nên xuống lẹ.;) ( chị đi chơi rồi tha hồ bêu xấu =)) ).Sau khi xuống núi,tắm xong chị chạy đi đâu mất tiêu,hình như là qua chỗ Vivi.Bác lengkeng chọc Nhí là "chị em bị té khóc huhu"

Về nhì là Haflnomad song song đó là Olala ;)) (con gái nhà Phượt giỏi quá).Rồi bác lengkeng,anh Ku đen...

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39715

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4325.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4330.jpg

Pé_Nhí
07-08-2010, 15:14
Hai chị em măm chung 1 tô mì (hình như bác lengkeng tâm đắc cảnh này á.Nhí thấy 3,4 tấm hình kiểu này =)))
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00959.jpg

Đói ơi là đói :D Mà mì ở đây ngon ghê. lạ lạ. không giống mì ở nhà :D
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00958.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/P8010106.jpg

Lăn ra ngủ vì mệt quá rồi ^.^
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/P8010101.jpg

Pé_Nhí
07-08-2010, 15:23
khò khò... ôi cái giấc ngủ sung sướng ta mơ ước
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4321.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4326.jpg

Ăn bánh.khô bò ^.^
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/P8010097.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/P8010098.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5317.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5318.jpg

Pé_Nhí
07-08-2010, 15:36
Lúc Nhí xuống khoảng 30 phút sau trời đổ cơn mưa... Mọi người vẫn còn trên núi khá đông.Nghe kể chị Mơ bị té.Cả nhà ở dưới núi lo .Đi ra đi vào lại hỏi :"chị Mơ.Demi xuống tới chưa?" Rồi anh Vít,anh Kuden.bác lengkeng...mặc áo mưa chạy ngược lên núi....

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5322.jpg

(tấm này up ngang.em ko có pass nên ko xoay lại được.Anh Deny sửa đi,em edit lại sau)
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/P8010113.jpg

Chị Mơ đã xuống núi rồi ^^ Nhưng chân chị vẫn đau lắm
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/P8010115.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/P8010118.jpg

Pé_Nhí
07-08-2010, 15:48
Con đường đất đỏ dưới cơn mưa dầm
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/P8010103.jpg

Trông lên núi...
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/P8010111.jpg

Demi về trước chị Mơ.Mặt anh lúc đó cắt không ra giọt máu.Quần áo ướt sũng bám chặt vào da thịt.Lạnh ngắt.Balo cũng ướt sũng nên quần áo mang theo cũng ướt hết.
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4267.jpg

Cái quán nước nhỏ đông đúc
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/P8010119.jpg

Chuẩn bị đi về
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/P8010120.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/P8010121.jpg

CahEoCoN0407
07-08-2010, 16:19
Ngồi nghĩ lại sao thấy thương vợ chồng bác chủ quán quá...thật thà,hiền lành làm sao...các bác đã cho binh đoàn mohamet cư ngụ, tắm gội, ăn uống, ngủ nghỉ để lấy lại sức tiến quân về sài gòn <<<

echxanha4
07-08-2010, 16:22
Phụ Nhí nè, một mình em chèo chắc mỏi tay lắm phải không? hehe

Sáng sớm sương mù vẫn còn vắt vẻo trên những cành cây, ngọn cỏ, mọi vật đều còn ngái ngủ, riêng có đoàn là dây từ sớm, sớm sớm lắm lắm ( vì có ai ngủ nghê gì đâu kà kà ). Người ngồi thưởng thức ly cafe nóng hổi do anh Hell pha, Bánh đánh răng xoèn xoẹt ( tiếc không chộp được cảnh này hih) , Deny tập thể dục ... 1, 2, 3 ,4 , 5, 2, 2, 3 ,4 , 5, 6, 7, 8 ...

Cả đoàn bắt đầu xuống núi, chúng tôi đếm từng cây chuối, à , quên, cột điện bắt đầu từ điểm xuất phát :)

Lúc đi : Ngó lên trời, trời cao chót vót
Lúc về: Nhìn xuống đất, đất rộng mênh mông
Lúc này thì cái chân nó không nghe theo cái đầu, chân bước không tới, mắt mở không lên.Anh Deny và Anh Huy Tùng đã kiến tạo ra một cách đi: đi lùi

echxanha4
07-08-2010, 16:28
Đang đi giữa đường thì thấy cái quần jean của ai bỏ lại, phải chăng đã cống nạp cho bọn sơn tặc cái quần :(
Xui cho bọn chúng là đã gom nhầm cái quần bị rách đáy :)), thế là tức quá, bọn chúng bỏ lại giữa đường đi.

Hai vai nặng trĩu những balo
Anh vẫn cười mỉm chi ộp
Hoan hô các đấng nam nhi nhà PKM ợ.

Trích thơ con cóc

Pé_Nhí
07-08-2010, 16:30
Quay lưng nhìn lại ngọn núi Bà Đen đầy kí ức,cảm xúc vui buồn :"mừng quá!Xuống núi rồi " :D
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39714

Quần áo lấp lem bùn đất
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39712

Tay đầy vết xứt,côn trùng cắn
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39713

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5287.jpg

Chiếc quần tan nát đời quần.... Chị Nini bảo về nhà chị sẽ mua chục cái quần khác.Em nhớ lúc trên núi ngồi ước xuống núi có ly nước cam,chị Nini kiu có trà đá cũng đủ rồi :D
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0648.jpg

Pé_Nhí
07-08-2010, 16:44
Con đường đất đỏ dẫn lối ra bãi xe...
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00961.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00964.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00962.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00963.jpg

Tiếp nối con đường nhựa.
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00968.jpg

Nhí chỉ lên núi ,hỏi anh Kuden "Anh ơi.cái cây to trên đỉnh núi là cây nào vậy? Lúc ở trên núi em không thấy nó.Có thật là mình leo tới đỉnh núi rồi không?!"

Ngước lên ngọn núi cao :"Tạm biệt nhé" (tạm biệt vì Nhí biết sẽ có ngày quay lại chốn này =)) )
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/P8010122.jpg

Hayabusa
07-08-2010, 17:12
Lúc này thì cái chân nó không nghe theo cái đầu, chân bước không tới, mắt mở không lên.Anh Deny và Anh Huy Tùng đã kiến tạo ra một cách đi: đi lùi [/B]

>"< khâm phục sức sáng tạo của các đồng chí ^^ Nhưng mà có vẻ như cách đi này không an toàn cho lắm,đường dốc thẳng xuống,lại thêm mấy balo nặng sau lưng,nếu lỡ đường trơn quá mà lỡ chân thì... cứ thế mà lăn xuống núi :( (góp ý thôi nha,k có ý nói gỡ đâu,anh em đừng hiểu lầm ^^ )

Pé_Nhí
07-08-2010, 17:27
Lúc lên núi ,để leo lên tay phải nắm lấy cỏ cây bên đường,nhiều khi nắm trúng bụi gai của hoa mắc cỡ cũng không thể buông ra.Rồi bị con màu đen cắn chảy máu.
Lúc xuống núi thì cứ lao về phía trước.Trên đường xuống,không ai quanh mình có nước uống.Đi ngang một bụi chuối,cả bọn nhìn thấy chai nước suối to,coi tới coi lui,coi ngày sử dụng,coi nhãn mác... Rồi chị Tí Điệu bảo :" Bỏ đi em,chai đó cũ rồi" Bỏ mà lòng tiếc nuối :(( Khi xuống núi kể lại mới biết chai nước của Haflnomad bỏ lại vì nặng quá :| Tiếc tập hai :(( Đường xuống thiếu nước trầm trọng. Vì vậy mà cứ đi thật nhanh để mau có nước uống. Mục tiêu dưới núi cứ thôi thúc mình phải bước nhanh...Khi về nhà nhìn lại chân mình 3 vết phồng rộm rớm máu.2 ngón chân bầm tím.Vậy mà lúc đi xuống lại không hề biết cái cảm giác đau :|

Pé_Nhí
07-08-2010, 17:32
>"< khâm phục sức sáng tạo của các đồng chí ^^ Nhưng mà có vẻ như cách đi này không an toàn cho lắm,đường dốc thẳng xuống,lại thêm mấy balo nặng sau lưng,nếu lỡ đường trơn quá mà lỡ chân thì... cứ thế mà lăn xuống núi :( (góp ý thôi nha,k có ý nói gỡ đâu,anh em đừng hiểu lầm ^^ )

Thật ra thì đi kiểu đó lại an toàn hơn nếu chân tê liệt mà cứ bước thắng.Chân tê liệt,bước thẳng dễ bước đi luôn.Bạn nhìn lại hình,2 anh ấy đi ngược nhưng tay luôn bám vào đá.Chính xác là 2 anh đang bò ngược =))

Hayabusa
07-08-2010, 17:55
Thật ra thì đi kiểu đó lại an toàn hơn nếu chân tê liệt mà cứ bước thắng.Chân tê liệt,bước thẳng dễ bước đi luôn.Bạn nhìn lại hình,2 anh ấy đi ngược nhưng tay luôn bám vào đá.Chính xác là 2 anh đang bò ngược =))

Đã nhìn kĩ lắm rùi Pé Nhí ah ^^ quy tắc cơ bản nhất mà 1 người leo núi cần biết trước tiên là sự an toàn!Nếu chân tê liệt thì điều cần làm là ngồi nghỉ,duỗi chân và xoa bóp bằng dầu nóng hay thuốc xịt,chứ đâu ai mạo hiểm mà bước tiếp như là bạn ví dụ ^^ Còn về phần bò ngược như thế thì có lẽ theo bạn là an toàn,nhưng theo mình thì tuyệt đối nguy hiểm khi trọng lực dồn về phía sau như thế,nhất là khi thể trạng mệt mỏi đến độ "chân tê liệt" như bạn diễn tả thì tay bám vào đá cũng vẫn nguy hiểm,nếu tay bám nhầm 1 cái gai,hoặc 1 con rắn giống khúc cây khô thì sao?phản xạ đầu tiên là buông tay đúng không ? ^^ bò lùi như thế bạn sẽ không thể quan sát được con đường phía sau,dễ đạp nhầm đá lăn gây trượt,trọng lực chúi xuống khi trượt sẽ mất thăng bằng và dễ ...rơi tự do ^^
P/S : xin nhắc lại là mình không hề có ý chê sáng kiến đó đâu nha ^^ chỉ là góp chút xíu ý kiến vì sự an toàn của anh chị em ở lần đi sau thôi ^^ Mình cũng chưa leo Bà Đen lần nào nên cũng không rõ địa hình,không dám chắc là góp ý có đúng không,nhưng "KHÔNG BƯỚC LÙI " (trừ trường hợp bắt buộc,chẳng hạn như phải leo lùi theo dây qua eo đá ^^) là kinh nghiệm căn bản mà mấy bậc tiền bối đã hướng dẫn trong những lần leo núi lửa trên 3000m:)!

Pé_Nhí
07-08-2010, 17:56
Ôi...bây giờ mình nhớ cái lạnh lẽo của đêm leo núi dưới mưa... nhớ những bàn tay đã kéo mình qua những đoạn đường trơn trợt... Nhớ lời nói chị Bym lúc lạc đường :"Nếu mình bị kẹt lại đây có ai đến cứu mình không?" "người ta sẽ đưa trực thăng đến" "sợ quá" "ở đây có rắn không".Nhí đã nói với chị Bym :"Không sao đâu.Sẽ ổn thôi.Nhí tin là không có chuyện gì.Mạng lớn mà" Thật ra trong đầu thì nghĩ y chang chị Bym =)) Xin lỗi chị Bym vì Nhí đã nói dối suy nghĩ của mình ^.^ Em sợ rắn lắm ạ

huytungxd
07-08-2010, 22:59
Cảm ơn sự góp ý của bạn. Nhưng mình cũng xin bổ sung là cách đi đó chỉ áp dụng tầm 20m ( chỗ trong ảnh) bạn có thể thấy đường rất thoải, lại có bậc thang chứ không phải là ở vách đá, mình chống cả hai tay xuống và ba lô tì lên lưng rồi ko kéo xuống được. Đoạn này chủ yếu là bọn mình nghỉ chân cho đỡ mỏi nhưng không muốn ngồi hẳn xuống vì sợ lại ngồi luôn lại không đi tiếp được, chứ những đoạn đường dốc thì chẳng dám, chân cẳng lúc đấy đã "trên bảo dưới không nghe" rồi mà :D:D

Pé_Nhí
08-08-2010, 00:05
Ước gì cho thời gian trở lại...

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4266.jpg

lengkeng1minh
10-08-2010, 11:31
Ô! Chưa gì mà hết rồi sao? Ứ chịu nhe.
Mình nằm trong tốp 1 với nhiệm vụ mở đường và dọn cây, lá phủ trên đường cho những nhóm sau " Hạ Sơn".

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00942.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00939.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00940.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00941.jpg

lengkeng1minh
10-08-2010, 11:56
Pé Nhí lúc đầu bám sát mình, cô bé ấy quan sát cách đi của mình để đi theo, nhưng do mất sức tối hôm qua trên đỉnh nên đành rớt lại phía sau.

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00943.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00947.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00953.jpg

Lúc này chỉ còn lại mình và Olala, cả 2 anh em nhanh chóng rượt đuổi theo P/H và 1 bạn nam khác, nhưng mình rớt lại và P/H kế là Olala xuống đến chân núi đầu tiên.

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00948.jpg

deny
12-08-2010, 12:54
Ối Ối..
Bác Lengkeng đang làm cái gì thế..

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0474.jpg

Pé_Nhí
12-08-2010, 15:09
Hình đẹp mà giấu thì kì lắm á :D Tung lên,Tung lên! :D ...

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0488.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0505.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4245.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/P1010668.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/P1010669.jpg

1 2 3 Bỏ chạy :>

echxanha4
12-08-2010, 16:13
Thôi thì mở triễn lãm ảnh hoa cỏ Bà Đen, cho mọi người bớt căng thẳng nhé ^^!

Pé_Nhí
12-08-2010, 22:47
Hưởng ứng cây cỏ.thiên nhiên Bà Đen ^^
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=39594

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=40123

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=40124

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=40125

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=40127

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=40128

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=40129

lengkeng1minh
13-08-2010, 21:05
https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00894.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00886.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00891.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/DSC00892.jpg

lengkeng1minh
15-08-2010, 15:35
Chúng ta sống tại miền nam và tại TP lớn nên việc được hít thở khí trời trong trạng thái mờ sương thế này thì họa chăng phãi lên Đà Lạt. Bản thân anh thấy thích nhất là đoạn xuống núi buổi sáng mờ sương này. Trời mát lạnh, cây cỏ đẩm sương, tầm nhìn mờ ảo.

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/langthang/DSC00929.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/langthang/DSC00938.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/langthang/DSC00930.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/langthang/DSC00932.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/langthang/DSC00934.jpg

lengkeng1minh
15-08-2010, 15:47
Chuyến leo núi đêm và hạ sơn trong sương mù thành công tốt đẹp nhờ vào lời cầu khấn của 2 bạn này chăng?

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/langthang/DSC00803.jpg

Trông mặt thấy thành tâm quá!

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/langthang/DSC00800.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/langthang/DSC00802.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/langthang/DSC00804.jpg

lengkeng1minh
15-08-2010, 21:47
VUI VUI nhá!
Xuống núi_ Phê quá: nhười ăn, người tám và người thì ngũm.

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/langthang/DSC00958.jpg

Tình chị em!!!

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/langthang/DSC00955.jpg

https://i866.photobucket.com/albums/ab226/lengkeng2future/langthang/DSC00956.jpg

( KĐ: ai làm vậy bao giờ? an tâm không cho ai xem đâu! lâu lâu giở xem 1 mình cho vui)

dalyhuong
17-08-2010, 01:43
Hic, chào cả nhà. Lúc đầu, e ko có ý định sẽ topic này đâu vì mấy bài đầu nhiều chữ quá, đọc ko hiểu, lại nghĩ đi Núi Bà Đen thì ai chẳng đi được.
Nhưng tối hôm kia, e nghe chị Sum kể lại chuyến hành trình của mọi người, quả là ác mộng.
Bi giờ xem hình (của trang 10,11,12,13) và nhớ lại những gì chị Sum kể ... làm em cay sống mũi, cổ họng bị nghẹn, nước mắt tự nhiên bị rơi luôn:(. E ko bik, nếu là lúc đó e sẽ làm gì nữa, thấy hình sợ quá... Hic, thế mà các anh chị vẫn luôn nở nụ cười trên môi, tay chạm đích đến...Hic, em yêu cả nhà leo nũi Bà ghê, rất khâm phục các anh chị, các anh chị là người chiến thắng cả ông trời, cả lũ kiến mối... (c)Một trải nghiệm đáng giá...
E iu mọi người quá.............. Và e mong sao mọi người biết quí trọng bản thân mình hơn sau chuyến đi "tử thần " này, cũng như những chuyện tương tự sẽ không bao giờ lặp lại nữa....:L

xedap3banh_83
17-08-2010, 10:36
Lâu rồi không xem lại vụ án này , nhưng mỗi lần xem lại thì phải xem từ trang đầu đến trang cuối cùng mới hả hê được , nhìn hình mùh nhớ mọi người ghê ... Đúng là trong hoàn cảnh đó giờ có kêu mình leo lại 1 lần nữa ,,, mình sẽ ô kìa sao bé không lắc .. lắc lắc ngay . Mình nghĩ cũng thuộc loại lì và trâu bò lắm , mà cũng hết hơi mới bò và lết lên đến đỉnh ,, lạy chúa thì ra mình còn thở chưa có ngủm , mừng quá đi thôi . Nhưng đó sẽ mãi là kỷ niệm và sẽ không bao giờ quên được . Mình hy vọng sẽ còn nhiều dịp cùng mọi người tham gia vào những dịp sắp tới nhé ... good luck mọi người

sanbym
17-08-2010, 15:36
thỉnh thoảng lại zô đây ôn lại kỉ niệm.....một mình mình chẳng còn đông các bạn như mấy ngày mới xuống núi. thơ thẩn ngắm lại những tấm hình và đọc lại hết cảm xúc của mọi người. Thấy như mới hqua......
Cám ơn phuot.com đã giữ lạ dùm mình những cảm xúc còn nguyên này....
Tự nhiên thoáng buồn.....
vì nhớ...

WHYHORSE
18-08-2010, 10:15
Mỗi ngày nhà PKM lại có chuyện mới, lại 8888 những điều mới, lại những chuyến đi mới, lại thêm những thành viên mới... nhưng chuyện cũ người cũ thì khó mà quên đc!
Đã nói là cảm xúc đó sẽ còn nguyên vẹn khi chui vào đây, xem ảnh đọc chữ,nghĩ lại cảnh bê bết lúc lên và lúc xuống. Nhớ cảnh Bym vác cái balo to đùngmà còn đưa tay cho mình nói: đưa đây tớ kéo. Nhớ lại cái lúc trượt một phát mà ko có ai đằng sau thế mà lạ, cái mông nó ko đập bẹt bẹt xuống. Nhớ 30 con người cứ leo và leo, trời cứ mưa, trơn cứ trơn. Haizzzz.... nhắc lại thì lại nhớ rượu, nhớ bà chị Mơ tán ông già, nhớ em gấu ôm mình ấm ơi là ấm, bác gấu bự cho mình gối đầu ngủ,nhớ cái cảm giác mở mắt thấy mây bay ngang đầu, nước nhỏ tong tong vào mặt....Nhớ lúc đó mình là một linh hồn cô đơn bay lượn trong không gian nhìn thấy mọi người ở dưới cười rất tươi, ngủ rất ngoan.
Sẽ ko thể có lại một nhà PKM leo núi Bà Đen trong đêm nhưng cảm xúc này sẽ còn mãi, ở góc này trong trái tim ta nhé!
Nhưng mà nói nhỏ: hình như sau chuyến đi ấy về, đùi mình to như đùi ếch í blè blè blè!

lengkeng1minh
18-08-2010, 14:40
Riêng cá nhân anh có nhiều cái khoái; Khác hẵn bao lần leo núi trước đây_ Lần đầu tiên leo núi trong sự mò mẫm từng tảng đá, từng bước chân_ Những cú té quá bất ngờ( do trọng lượng các túi xốp không đều nhau, nên khi leo thường xuyên bị mất trọng tâm)_ Được ngủ trong bao nylon nằm ngoài trời( nghe tiếng sương đọng thành giọt chảy re re trên tấm nylon), leo tới đỉnh mà chẳng thấy mệt mỏi gì_ ÔI sương mù, làng sương mờ mờ ấy tuyệt làm sao? Cãm giác như đang được đến chốn thần tiên.

Pé_Nhí
07-09-2010, 13:35
Lại cảnh leo núi đêm,đường đi hiểm trở,người nối người bước đi trong mưa gió,mồ hôi tuông rơi,miệng vẫn cười tươi... Thiệt là chỉ có 30 con người của ngày hôm đó. Một tháng qua rồi,vẫn nhớ mãi cảm xúc ấy... Mượn câu anh Gấu :" Có những điều chỉ xảy ra một lần trong đời".
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0512.jpg

Nhớ bàn tay ấm áp đã nắm lấy bàn tay lạnh ngắt của mình...
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0514.jpg

Đêm giữa trời đầy sương,ngồi sát bên nhau... không có khoảng cách nào giữa mọi người... hiền hòa,ấm áp,yêu thương... Có thể trong cuộc sống chúng ta là con người khác, khi đứng trên đỉnh núi này cảm giác như mình được tái sinh,mang một tâm hồn trong trẻo,thuần khiết.Mọi buồn phiền,đua chen,hờn ghen,đố kị... đã rơi lại phía sau con đường. Cảm thấy quí trọng cuộc sống hơn bao giờ hết.Với những niềm vui bé nhỏ ,đơn giản...

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5207.jpg

Bác lengkeng nằm đây nè.Lần nào cũng vậy,ngày thì bác chụp hình cho mọi người,lo lắng,mang nhiều đồ cho mọi người sử dụng rồi đêm bác lẳng lặng tìm góc khuất một mình xa mọi người.Nhí rất thương bác những lúc một mình thế này,mà chẳng biết làm gì.Chỉ im lặng quan sát,lon ton theo sau mỗi lần leo núi... Nhìn bác cười thật là vui :D
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/P7310054.jpg

Hai nữ thần tượng của Nhí trong nhà PKM.Hứa hẹn một ngày em sẽ viết ra suy nghĩ của mình về 2 chị :) Thật sự thì Nhí thích để yêu thương trong lòng thôi.Đôi khi cảm xúc nó lại bật ra tuông trào khó kiềm nén...
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_1149.jpg

Pé_Nhí
07-09-2010, 14:07
Hình yomost đây. Hở rốn ,hở bụng nè :D
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00676.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00675.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00680.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/DSC00681.jpg

Cá heo bay bay,cá heo quơ quơ...
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_1093.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_1129.jpg

Pé_Nhí
08-09-2010, 12:47
Hành quân lên núi lúc chiều,trời còn sáng nhưng con đường đã khó đi.Leo vài bước dừng nghỉ,có đoạn lôi dưa hấu ra măm măm,vừa ngắm cảnh sương mù vây phủ khắp núi đồi,vừa nói cười vui vẻ :D
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_4253.jpg

Cảnh núi đêm,mọi người ít nói hơn vì bận tập trung leo cho lẹ,nhưng ai cũng cười tươi khi thấy máy ảnh lia qua =)) . Cuộc leo núi được kể lại vô cùng nguy hiểm,hoành tráng,30 con người leo núi hôm đó thì cứ cười đùa suốt hành trình thôi.Mọi người mệt nhưng rất khoái.Bằng chứng là sau chuyến này nhiều anh chị em thèm leo núi đêm :D
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0518.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_1150.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5138.jpg

Pé_Nhí
08-09-2010, 13:58
Con đường nho nhỏ đi lên đỉnh núi,hoang sơ do ít người đi,cây rừng um tùm,côn trùng kêu rôn rã... (thik nhất là đường đi hoang sơ chưa khai phá kiểu này :D. Nhìn quanh hầu như ko có rác )
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5141.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_5137.jpg

Giữa đường chị Chip bị đau chân,phải nhờ anh Bánh nắn lại.
https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_1172.jpg

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0526.jpg

Cái ban nhậu nhẹt,hát hò um sùm núi nè :D

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/P8010063.jpg

Pé_Nhí
08-09-2010, 14:44
Khí phách nam nhi nhà PKM ^^
https://i537.photobucket.com/albums/ff333/daudo1606/alone%20group/PKM/P7310041-winjpg.jpg

Leo núi trong sương giăng mịt lối rất là lãng mạn :D

https://i537.photobucket.com/albums/ff333/daudo1606/alone%20group/PKM/P7310030-winjpg.jpg

Nữ nhi nhà PKM xinh tươi,lộng lẫy
https://i537.photobucket.com/albums/ff333/daudo1606/alone%20group/PKM/P7310039-winjpg.jpg

Đây là đoạn ngồi ăn dưa hấu.Ai leo lên trước được thưởng 1 miếng dưa hấu deeeeee :D (Nhí ăn được 2 miếng :))
https://i537.photobucket.com/albums/ff333/daudo1606/alone%20group/PKM/P7310034-winjpg.jpg

Pé_Nhí
08-09-2010, 14:57
Lên đến đỉnh quần áo thành ra thía này:Bùn đất đầy người,ướt sũng vừa mồ hôi,vừa nước mưa.Áo khoác của Nhí rách te tua ,nhưng không bằng cái quần của anh Bánh :D. Nhớ cái quần rách mà đau bụng quá =))
https://i537.photobucket.com/albums/ff333/daudo1606/alone%20group/PKM/P7310048-winjpg.jpg

Những khuôn mặt phờ phạt chờ ăn mì gói ^^
https://i537.photobucket.com/albums/ff333/daudo1606/alone%20group/PKM/P7310047-winjpg.jpg

https://i537.photobucket.com/albums/ff333/daudo1606/alone%20group/PKM/P7310031-winjpg.jpg

Bonus cảnh núi đêm^^
https://i537.photobucket.com/albums/ff333/daudo1606/alone%20group/PKM/P7310036-winjpg.jpg

https://i537.photobucket.com/albums/ff333/daudo1606/alone%20group/PKM/P1010725.jpg

Pé_Nhí
08-09-2010, 15:10
https://i537.photobucket.com/albums/ff333/daudo1606/alone%20group/PKM/P1010726.jpg

Các tiên nữ trong đêm đứng trên cao gọi :" Gần tới rồi mọi người ơi...Cố lên!" (Mà thiệt ra là chưa tới đâu huhuhu...)
https://i537.photobucket.com/albums/ff333/daudo1606/alone%20group/PKM/P1010728.jpg

https://i537.photobucket.com/albums/ff333/daudo1606/alone%20group/PKM/P1010730.jpg

Băng qua những bụi tre...
https://i537.photobucket.com/albums/ff333/daudo1606/alone%20group/PKM/P1010736.jpg

https://i537.photobucket.com/albums/ff333/daudo1606/alone%20group/PKM/P1010735.jpg
Bữa ăn tối đạm bạc
https://i537.photobucket.com/albums/ff333/daudo1606/alone%20group/PKM/P1010747.jpg

Pé_Nhí
08-09-2010, 15:30
Chị Ngựa nhà mình leo núi nhìn nhí nhảnh,dễ thương nè ^^
https://i537.photobucket.com/albums/ff333/daudo1606/alone%20group/PKM/IMG_1144.jpg

https://i537.photobucket.com/albums/ff333/daudo1606/alone%20group/PKM/IMG_1147.jpg

Anh Gấu bự làm dáng :D
https://i537.photobucket.com/albums/ff333/daudo1606/alone%20group/PKM/IMG_1158.jpg

Đêm tối thui
https://i537.photobucket.com/albums/ff333/daudo1606/alone%20group/PKM/IMG_1162.jpg

Thỉnh thoảng lại gặp 1 tảng đá thế này.Không biết nên cảm ơn người ta động viên nhà mình hay nói họ phá hoại ,làm mất vẻ đẹp hoang sơ của núi rừng nữa :P .Dù sao thì thấy mũi tên là biết mình đi đúng đường ^^ . (Mà sao hem vẽ đẹp đẹp 1 tí ta :D)
https://i537.photobucket.com/albums/ff333/daudo1606/alone%20group/PKM/IMG_1174.jpg

nini
08-09-2010, 15:54
người ta ko vẽ đẹp chắc là cũng đang đuối như tụi mình. Tay chân quờ quạng mà vẫn nhí nhố. :))

bé gấu
08-09-2010, 17:54
PKM càng ngày càng đông thành viên mới quá, giờ thì chịu chẳng biết ai ra ai cả, hôm nay ngồi đọc lại vài dòng ngày leo núi Bà, nhớ mọi người quá, lại càng nhớ thêm chuyến đi ngày hôm ấy.
Khi hoàn thành hết và chuẩn bị về em mới nghe chị Sum kể về cảm xúc mọi người lúc đấy cũng thấy chùng lòng, vì thật ra nguyên cả đêm ấy leo đấy, em chẳng nghĩ ngợi điều gì cả, lại càng ko nghĩ về sự nguy hiểm mà mình có thể đang đối mặt lúc đó, chắc do từng đi 1 lần nên cũng ko còn bỡ ngỡ và ko còn sợ trước nó nữa.
Chuyến đi ấy có thế nói là chuyến đi của sự kết nối tình thân giữa mọi người với nhau, từ những người lần đâu gặp và cho đến bây giờ chúng ta đã trở thành những người bạn của nhau. Và có lẽ sau này mọi người cũng chẳng thể nào trải qua nó 1 lần nữa đâu nhỉ :). Nhớ nó mãi đấy chứ..

Và cho tới ngày hôm nay, lúc này, ngẫm nghĩ lại thì lúc đó cũng thật là nguy hiểm với bất kì ai. Mong sau này, trong các chuyến đi, nhà mình chuẩn bị thật kĩ về mọi thứ trang thiết bị cũng như các kiến thức cần thiết trong từng cuộc hành trình, cũng như mỗi bạn đều phải có trách nhiệm đối với bản thân mình cũng như với cả đoàn. Mọi người đến với nhau vì niềm vui và hãy để niềm vui đó còn mãi nhé. 1 người bạn của em sau khi nghe đoàn mình leo về đã nói với em rằng " Đi chơi là để tận hưởng, còn nếu đã xác định chinh phục thử thách thì phải có sự chuẩn bị thật kĩ để ko bị bất ngờ"..

(beer)(beer)

CahEoCoN0407
08-09-2010, 23:01
Người ta nói có gặp khó khăn mới thấy chân tình. Đúng là sau khi đặt chân lên đến đỉnh mệt thật, lạnh thật nhưng trong lòng thì vẫn ấm áp. Chắc có lẽ do lòng nhiệt huyết của giới trẻ hay do sự ấm áp của tình thân giữa người với người...dù sao đi nữa, em sẽ nhớ mãi chuyến đi này. Lần đầu tiên đi phượt mà lại được tham gia vào chuyến đi đáng nhớ nhất...ôi sao mình may măn quá !

Summer_Flower44
09-09-2010, 06:23
Sau rất nhiều lần hẹn hò rồi lại hoãn vì nhiều lý do, chúng mình những người đã leo chuyến núi Bà Đen nhớ đời ngày 31/7 đã quyết định tổ chức một buổi họp mặt với các anh người địa phương mà chúng mình đã gặp trên đỉnh núi Bà. Theo lời anh Tấn, anh ấy không thể tìm được ở nơi đâu ly rượu đêm hôm ấy, chén rượu nồng làm ấm lòng trong đêm giá lạnh, khiến cho những con người càng xích gần lại bên nhau.

Do thời gian chuẩn bị khá vội vàng, và nhiều bạn cũng đang rất bận trong thời gian này, Mơ mạn phép được phác thảo lịch trình mà chúng mình dự kiến sẽ đi.

Cụ thể tại đây nè:

https://www.phuot.vn/threads/10988-C%C3%B9ng-nhau-%C6%A1n-l%E1%BA%A1i-k%E1%BB%B7-ni%E1%BB%87m-leo-n%C3%BAi-B%C3%A0-%C4%90en-c%E1%BB%A7a-nh%C3%A0-PKM!

Mong được gặp lại mọi người lắm!

lephuong18121
09-09-2010, 19:18
Cả tháng trôi wa rùi bây j mới được xem phi vụ leo núi đầu tiên hix. Cảm giác như mới hôm wa vậy. Nhớ mọi người quá. Không biết cả nhà có nhớ em không? Muốn đi chung với cả nhà để gặp lại mọi người quá. Cho em đi với, hiện tại em đang ở Gia Lai, nếu thu xếp xuống Sài Gòn kịp cả nhà cho em đi với

helleagle
11-09-2010, 12:01
Lang thang lâu quá, bây giờ mình mới có thời gian đóng góp cùng bà con vài tấm ảnh trong máy mình. Những tấm ảnh nhớ nhớ vô cùng luôn. Vài tấm ảnh hấp dẫn.
Phút nhí nhố của anh Lengkeng
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen008.jpg

Phút giây lơ ngơ của mình.
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen009.jpg

Long tranh hổ đấu.
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen013.jpg

Ăn chay, đói đói đói, kiếm được ổ bánh mì tranh thủ ngồi 1 góc măm măm
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen018.jpg

E ấp.
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen022.jpg

Hàn Quốc.
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen028.jpg

Đúng nghĩa dân phòng nè.
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen057.jpg

helleagle
11-09-2010, 12:30
Kênh Đông êm đềm.
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen066.jpg

Trâu Tây Ninh
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen039.jpg

Bò tơ Tây Ninh
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen077.jpg

Cầy tơ Tây Ninh
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen051.jpg

helleagle
11-09-2010, 12:40
Tàn quân Binladen đã đến chân núi Bà sau một chặng đường lạc theo bác trưởng đoàn. Có 2 biệt kích Hell và Tjdieu canh me chộp cảnh lếch thếch vì đói khát của bà con.
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen084.jpg

Bác deny nhìn gớm quá đi đó nha.
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen085.jpg

Sanbym vẫn hùng hổ dẫn đầu, sĩ khí hừng hực. Tinh thần có cao bằng núi Bà thì đến đêm cũng phải nói lời trăng trối thôi Bym nhỉ.
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen086.jpg

Tặng Demi 1 tấm quá gớm
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen087.jpg

Mới lên đến đỉnh núi vào năm Dần là có một trận chiến khốc liệt của Đại Bàng núi (hell) và chúa sơn lâm Tây Ninh
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen091.jpg

helleagle
11-09-2010, 12:48
Bãi chiến trường sau khi bác Hell làm đầu bếp phục vụ bà con trên đỉnh núi giá lạnh nhưng ấm áp tình người.
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen137.jpg

Tổ ấm của bác hell sau khi phục vụ bà con no nê. Sương rơi lộp độp, mặc áo pull ngắn tay, không áo khoác nhưng vẫn ngủ ngon lành vì quá ấm.
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen132.jpg

Hell lộc cộc dậy nhường tổ ấm cho bạn nữ nào nhỉ, sau đó nấu cafe sáng, nước nóng bà con uống cho tỉnh táo sau một đêm thức trắng, mờ ảo quá vì mới dậy mắt nhắm mắt mở mà.
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen134.jpg

Đây là số chiến binh thức thâu đêm, hát thâu đêm, uống rịu thâu đêm...
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen140.jpg

Một số bà con còn mơ màng, 1 số ít đã thức giấc ngồi co ro thưởng thức cafe
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen138.jpg

helleagle
11-09-2010, 12:57
Xuống núi thôi nào... Người đẹp núi Bà Đen.
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen146.jpg

Tiếp tục seri phim người đẹp và quái vật của Disney.
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen147.jpg

Tặng anh Vít 1 tấm hoành tráng nè.
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen157.jpg

Đạo chích trên núi nè, chắc bị là ghen tị với a Vít rồi.
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen156.jpg

Bon chen với a Vít cái nè. Xuống núi đi anh em!
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen159.jpg

Hell và anh Toàn(bạn mình)
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen161.jpg

CahEoCoN0407
11-09-2010, 13:51
Tổ ấm của bác hell sau khi phục vụ bà con no nê. Sương rơi lộp độp, mặc áo pull ngắn tay, không áo khoác nhưng vẫn ngủ ngon lành vì quá ấm.
https://i681.photobucket.com/albums/vv175/helleagle/NuiBaDen/BaDen132.jpg
A.Hell chỉ còn thiếu cặp kính râm đen nữa là thành Binladen òi

echxanha4
02-10-2010, 12:22
Nãy giờ ngồi đọc lại từ đầu topic Bà Đen. Ở bên ngoài trời đang mưa nữa, lạnh.. làm nhớ Bà Đen quá!!

habasmall
27-11-2010, 13:19
[QUOTE=nini;227768]Theo kế hoạch ăn chơi của nhà PKM, ngày 31/7 và ngày 1/8 nhà PKM đã tổ chức open cho các thành viên có tinh thần PKM thực hiện 1 chuyến dã ngoại, pinic hứa hẹn đầy thú vị với cung đường:
SG - An Sương - QL22 - Cầu An Hạ - ngã ba mũi tàu (cách cầu An Hạ 2Km) - rẽ phải - TL2 - đi hết TL2 đến Chà Rầy (chợ Lộc Hưng) - rẽ phải - TL6 - ngã tư Bùng Binh - rẽ trái - đi hết đường - ngã ba Bến Củi - rẽ trái đi hết rừng cao su - ngã ba - rẽ trái - ngã ba đất sét - rẽ phải rồi rẽ trái liền - ra Trà Võ - Long Hoa - Thị xã Tây Ninh - Xông Vô Tòa Thánh - Núi Bà Đen Thẳng tiến [ngủ lại trên núi - cắm trại]

Bác ơi, bác cố gắng nhớ cho kĩ đường rùi hãy ghi lại nhé, hum trước e theo sự chỉ dẫn của bác, bị lẩn quẩn một tí, hux hux.. nhưng mà e cũng phải cảm ơn bác, cung đường bác giới thiệu đi quá đỉnh. thoáng đãng, đẹp tuyệt, ăn đứt Quốc lộ 22 .
p/s: bác sửa lại chỗ cung đường tí nhá, với lại phải thim phần là " đây là đường vòng, các bạn vừa đi, vừa hỏi thăm chổ bà mẹ VN anh hùng Phạm Thị Rành thì dễ đi hơn"

MONTER
15-12-2010, 02:12
Đọc topic mà thèm nhỏ dãi, nhưng em có một thắc mắc nho nhỏ là sao các bác không leo núi ban ngày mà leo ban đêm chi cho cực vậy? Định thử sức chịu đựng của bản thân ah.

lephuong18121
15-12-2010, 15:02
Hôm ấy đoàn được chia thành 2 nhóm. nhóm một khởi hành từ sáng sớm leo từ chân núi lên chùa đợi nhóm hai lên sau, do khởi hành muộn nên nhóm 2 đến chân núi hơi trễ nên dành quyết định leo ban đêm thôi. nhưng leo ban đêm tuy nguy hiểm nhưng đỡ mất sức hơn ban ngày

kuden
16-12-2010, 08:51
Đọc topic mà thèm nhỏ dãi, nhưng em có một thắc mắc nho nhỏ là sao các bác không leo núi ban ngày mà leo ban đêm chi cho cực vậy? Định thử sức chịu đựng của bản thân ah.
Một phần là do nhóm 2 không đồng hành cùng giờ được cho nên khi đến đỉnh và tập kết lúc đó đã gần 5hpm hơn rồi. Điều may mắn là tuy hoàn cảnh muổi đốt tứ phương, bụng đói meo râu, mệt, khát nước nhưng nhóm 1 vẫn quyết định chờ nhóm 2.
Khi di chuyển lên gần giữa đỉnh trời đột ngột chuyển mưa, con đường mòn lúc trước - bây giờ đã trở nên trơn trợt mất cả dấu vết hướng dẫn lên, thậm chí mọi người đã lạc đường. Tuy vậy trong cái hà khắc và khốn khổ của thời tiết nhóm vẫn đến được đỉnh ghi lại 1 khoảnh khắc đáng nhớ trong đời, mà trước đó cuộc sống của mọi người nào biết khổ như thế này đâu cơ chứ..nhớ mãi Bà Đen..Thui.

MONTER
16-12-2010, 13:48
Xem xong ảnh leo núi của mọi người em xin mạn phép đặt lại tên cho chuyến đi là "vượt qua chính mình".Vì bà con nhà ta phải cố gắng hơn sức mình lê tấm thân mang đầy thương tích lên đỉnh núi nếu như không mún ngủ dưới gốc cây trên sườn núi. Vượt qua chính mình:không những là vượt qua thử thách của thiên nhiên mà còn là vượt qua thử thách do mình bày ra. Hoan hô tinh thần nhà phượt!
PS: tại sao leo núi ban đêm lại đỡ mệt hơn?

echxanha4
16-12-2010, 17:26
Trước hết phải cám ơn bạn Monter vì đã theo dõi topic suốt từ trang 1 đến tận cuối.
Theo ếch nghĩ thì leo núi thì vào ban đêm nhiệt độ bên ngoài giảm giảm, cơ thể ít mất nước hơn. Lúc đó mồ hôi sẽ hạn chết thoát ra ngoài. Thêm vào đó thì khí trời mát mẻ, tinh thần phơi phới cộng thêm tiếng côn trùng kêu làm người ta quên đi cái nhọc. Ban ngày thì nắng nóng ( mặc dù trên núi có cây che) nhưng mà leo hoài hổng thấy tới hiih.

lephuong18121
16-12-2010, 17:40
Ếch nói cũng đúng một phần thôi, một phần nữa là leo núi ban đêm chỉ đi theo quán tính lần mò vì không thấy đường nên không nhìn thấy được quãng đường xa phía trước nên tâm lý ổn định hơn vì lúc nào cũng nghĩ là gần đến nơi rồi mà một phần nữa leo ban đêm đỡ nóng đỡ ra mồ hôi đỡ mất nước hơn nữa.

MONTER
18-12-2010, 12:48
Bởi vì mình cũng thích đi rừng, núi nhưng chưa có một chuyến đi nào đậm chất phượt như các bạn cả nên quan tâm hơn.

deny
20-12-2010, 09:00
Xem xong ảnh leo núi của mọi người em xin mạn phép đặt lại tên cho chuyến đi là "vượt qua chính mình".Vì bà con nhà ta phải cố gắng hơn sức mình lê tấm thân mang đầy thương tích lên đỉnh núi nếu như không mún ngủ dưới gốc cây trên sườn núi. Vượt qua chính mình:không những là vượt qua thử thách của thiên nhiên mà còn là vượt qua thử thách do mình bày ra. Hoan hô tinh thần nhà phượt!
PS: tại sao leo núi ban đêm lại đỡ mệt hơn?
Cảm ơn bạn, tên này có ấn tượng không bạn?

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/banner.jpg

Bởi vì mình cũng thích đi rừng, núi nhưng chưa có một chuyến đi nào đậm chất phượt như các bạn cả nên quan tâm hơn.

Bạn cứ quan tâm những hành trình tiếp theo, chắc chắn sẽ có chuyến đi phù hợp bạn có thể tham gia được và sẽ không thất vọng

MONTER
20-12-2010, 22:11
"Làm được điều không thể . ." - nếu chỉ là người đứng ở ngoài cuộc leo núi và nhìn thấy hết những khó khăn của mọi người thì ít ai có đủ bản lãnh để tiếp tục hành trình. Nhất là đối với những người lần đầu đi sâu vào rừng núi thì đây là điều vượt quá khả năng của mình. Số dt của em :0909053799, yahoo : Thelove_is_mean. Nếu có cơ hội thì em sẽ tham gia nhiệt tình.

nothing01
02-01-2011, 23:30
cám ơn những ai đã tham gia vào chuyến đi và chia sẻ với mọi người.
Hi vọng sẽ có được 1 ngày đồng hành. :)

khongthudao
28-01-2011, 11:38
Hì...mình cũng đã leo từ Chùa lên được một đoạn rồi quay xuống nên không biết được nó như thế nào. Vậy cho mình hỏi là từ chùa nếu lên đến đỉnh là khoảng bao lâu? Các bạn nếu có dịp thì làm 1 tour trekking vòng quanh núi Cấm thử xem, hấp dẫn lắm đấy. Hồi cách đây mấy năm mình có đi với đoàn ở quê (AG) 1 tuần lễ, đi hết các núi: núi Cấm, Cô Tô, núi Dài 5 giếng...thăm các động... Rất hấp dẫn.

kuden
25-02-2011, 23:30
Lâu lâu xem lại 15 trang vẫn có cái cảm giác như trở lại ngày xưa. Đúng là leo núi luôn chứa cảm giác là lạ lắm.

deny
27-02-2011, 23:33
Lần thứ 2 quay lại cùng PKM, vẫn đâu đây cơn mưa bất chợt, vẫn còn đọng lại những dư âm hôm nào. Nhưng hiện tại là hiện tại, 10 người mới với những bước chân vững hơn, tự tin hơn, trời quang đãng hơn và đường đi đông đúc hơn..
Những lúc dừng chân nghỉ nhiều hơn, lên đỉnh khuya hơn,.. và cảm thấy hụt hẫng hơn.

Sẽ có lần thứ 3, thứ tư.. thứ n.. để tìm câu trả lời trả cho kỷ niệm

deny
22-06-2011, 17:55
Tuần này là lần thứ 3..

Gần 1 năm trôi qua.. ngày 31/07/2011 sẽ là lần thứ 4, kỷ niệm 1 năm...

NguoiNhaQue66
24-06-2011, 17:04
Cả nhà hạnh phúc quá đi mất, ước gì mình cũng thế !!!