PDA

View Full Version : Cho hỏi về ban nick + delete bài?

megastar
25-05-2013, 10:10
Cho hỏi BQT, cái nick tohutieu bị ban vì lí do gì? Cả topic vi phạm nội quy gì ko thấy nêu rõ lí do :)

https://www.phuot.vn/threads/95732-B%E1%BA%A3o-h%E1%BB%99-xe-m%C3%A1y-T%C3%A0i-%C4%90%E1%BA%A1t-B%C3%A1n-Ph%C3%A2n-Ph%E1%BB%91i-Bao-Tay-%C4%90%E1%BB%93-B%E1%BA%A3o-H%E1%BB%99-Xe-M%C3%A1y-Probiker

CVN
25-05-2013, 11:53
Mod đã phạt thẻ ghi rõ lý do là bạn đặt link ẩn trong bài rao vặt rồi. Bạn không đọc lại còn mở topic thắc mắc?

megastar
25-05-2013, 12:57
Mod đã phạt thẻ ghi rõ lý do là bạn đặt link ẩn trong bài rao vặt rồi. Bạn không đọc lại còn mở topic thắc mắc?

Cám ơn bạn đã trả lời, nhưng mình chưa thấy Mod/Admin nào phạt thẻ cảnh cáo về đặt backlink hết, ban mất nick + delete mất cả bài thì lấy gì mà log vào xem, ít ra cũng phải warning chứ? Hỏi sao mình ko thắc mắc :))

CVN
25-05-2013, 13:28
Thẻ phạt kèm mô tả lỗi được Mod gửi chi nick tohutieu luc 8.37 sáng nay. Kể cả lần hôm nay thì tổng cộng nick tohutieu đã 8 lần nhận thẻ! Một con số sẽ làm người nhận có ít nhất một chút xấu hổ thay vì tiếp tục đòi đựoc "waning"!

Cách tốt nhất để không bị thẻ là đọc kỹ các Quy định trước khi đăng tin quảng cáo bán hàng!

megastar
25-05-2013, 14:50
Thẻ phạt kèm mô tả lỗi được Mod gửi chi nick tohutieu luc 8.37 sáng nay. Kể cả lần hôm nay thì tổng cộng nick tohutieu đã 8 lần nhận thẻ! Một con số sẽ làm người nhận có ít nhất một chút xấu hổ thay vì tiếp tục đòi đựoc "waning"!

Cách tốt nhất để không bị thẻ là đọc kỹ các Quy định trước khi đăng tin quảng cáo bán hàng!

Quy định diễn đàn tất nhiên ai vào cũng phải đọc kỹ, nhưng làm sao 1 người có thể thuộc và nhớ hết quy định 1 diễn đàn, thậm chí mình hỏi bạn bạn chưa chắc đã nhớ hết! :)

=> Mình chả thấy gì phải xấu hổ, vào nhà người nào chấp nhận quy định nhà ng đó, sai thì sửa thì mình nhận sai ko nói. Cũng cám ơn nhờ những thẻ phạt của Mod mình hiểu rõ hơn box buôn bán

Mình hỏi bạn là 7 cái thẻ trước bị phạt ko có lỗi backlink vẫn ko ban nick, lần này ban xong rồi phạt thẻ thì lấy gì ng bị ban biết? Bạn ko hiểu câu hỏi mình àh??? =))=))

@: còn cái vô lý nữa. Ban nick lúc 8:00AM sáng, phạt thẻ lúc 8h37 như bạn nói sáng nay thì ai thấy mà sửa? Mình đòi warning là sai àh? :)):))

CVN
29-05-2013, 15:06
Ban vì bị phạt thẻ chứ Mod không có công cụ để ban mà không cần phạt thẻ.

Tiếp nữa là bất cứ ai đó bị ban vì thẻ phạt thì khi vào diễn đàn sẽ nhìn thấy một lời nhắn hiện chính giữa màn hình nói rõ lý do tại sao bị ban và khi nào thì hết thời hạn ban và được khôi phục quyền thành viên.

Dám làm thì dám chịu, đừng cãi cùn bạn nhé!