PDA

View Full Version : Cảnh báo đến cộng đồng phượt thủ chuyện lợi dụng danh nghĩa phượt để trục lợi

hanoimen
24-05-2013, 20:49
Tôi k biết up topic này ở đâu nên up tạm ở đây... mod làm ơn move dùm vào nơi thích hợp ... tks

Tôi là thành viên của đoàn do lead danhlong28051982 kêu gọi đi cô tô 10-12/5/2013

https://www.phuot.vn/threads/88866-C%C3%B4-T%C3%B4-ng%C3%A0y-tr%E1%BB%9F-l%E1%BA%A1i-t%E1%BB%AB-18h-th%E1%BB%A9-6-ng%C3%A0y-10-12-5-2013-(3-ng%C3%A0y-2-%C4%91%C3%AAm)

'Những ngày tháng xê dịch trên những cung đường với những người bạn trước lạ sau quen là khoảng thời gian vô tư nhất mà mỗi chúng ta có được trong những chuyến phượt. Công đồng phượt là nơi hội tụ những con người đến từ mọi miền của tổ quốc với những phong cách khác nhau, đã cùng nhau khám phá, trải nghiệm những điều mới mẻ. Nhưng thật đáng tiếc, hiện nay đang có 1 số phần tử đã biến diễn đàn vốn rất trong sáng này thành nơi trục lợi.

Như mọi chuyến đi khác của cộng đồng phượt, chuyến đi của chúng tôi đã được lead Danh long kêu gọi ở trên phượt và chuyến đi sẽ k có điều gì phải lăn tăn nếu như k xảy ra chuyện lập lờ tiền bạc của lead Danh long... bạn long đã k thể giải trình 1 cách rõ ràng, thấu đáo mọi thắc mắc của thành viên đoàn về những khoản thu chi của chuyến đi

Bảng thu chi sẽ được 1 thành viên trong đoàn up lên

Tôi làm topic này k fai là hy vọng có thể đòi lại 1 cái gì đó mà là để cảnh báo tới cộng đồng phượt thủ về hành vi của 1 người được gọi là leader đã lợi dụng niềm đam mê của người khác để trục lợi... đồng thời yêu cầu (mong muốn này chắc khó có thể xảy ra) là bạn Long fai công khai xin lỗi toàn đoàn trong chuyến đi Cô tô

Quân Béo
24-05-2013, 21:46
Tốt nhất nên tự đi, cứ lười chờ nó làm cho mà đi rồi kêu nó trục lợi =.=''

hanoimen
24-05-2013, 22:00
K fai ai cũng có thể tự đi được bạn nhé... còn nói như bạn thì tất cả các member join các đoàn đều là lười mà thành ra chờ người khác làm ah

Tăm Hưm
24-05-2013, 22:20
Cũng chả biết vụ này ntn, nói chung đi chơi mà mọi thứ mập mờ ko thoải mái thì kể ra cũng chán !

gibear
25-05-2013, 00:04
Cái box này không để lập nhóm thì làm gì ??? Ngoài lười thì còn vô số lí do để phượt theo nhóm: thích đi đông, đàn đúm, tranh thủ tìm zai/gái xinh cũng có, rồi thiếu kinh nghiệm, tài chính hạn hẹp, muốn đi nhưng không có sẵn group ... Nói như bạn thì lead đi 1 mình luôn cho nhàn, newbie ở nhà luôn cho đỡ phiền người khác.

blackcat83hn
25-05-2013, 00:23
Anh ơi phải up cả nội dung và hình ảnh lên thì mọi ngươi mới hiểu được anh ah, vì nếu chỉ viết vậy mọi người chưa chắc đã tin và đề phòng đâu.Em muốn phượt là nơi để giao lưu kết bạn và trải nghiệm chứ ko phải là kinh doanh trục lợi.

blackcat83hn
25-05-2013, 00:36

Bạn là dân Phượt CHUYÊN NGHIỆP và là phượt độc hành Pro chăng? Ngay từ những ngày đầu tiên bạn tham gia phượt bạn có chắc ko nhờ ai đó làm lead ko? Bọn tớ mới lần đầu đi nên cũng phải nhờ ai đó là bình thường,tớ ko "tự ti" về điều đó. Vả lại Ai hiểu hết dc lòng dạ của con người để đề phòng và ko bị trục lợi chứ :(

transon_travel
25-05-2013, 00:54
Cần thêm thông tin nhiều chiều cho vụ này, em hóng!

ngocquylc90
25-05-2013, 00:58
https://i353.photobucket.com/albums/r390/ngocquylc90/cm04.jpg (http://s353.photobucket.com/user/ngocquylc90/media/cm04.jpg.html)

Đây là bằng chứng sai phạm của NGUYỄN DANH LONG. Hôm đó, nhìn vào những dịch vụ cung ứng cho chúng tôi, lên tôi đã cảnh giác và chụp lại toàn bộ chi phí Khách Sạn Green Coto đã tính cho chúng tôi, và những gì anh NGUYỄN DANH LONG báo cáo chi phí đoàn cho chúng tôi. Trong đó.
Có bữa trưa.
Khách Sạn: tính có 100.000VNĐ / 1 người
Nguyễn Danh Long: tính là 120.000 VNĐ / 1 người.
Chúng tôi đã yêu cầu anh ta giải thích, nhưng anh ta không bao giờ giải thích, toàn nói tránh, nói vòng vo sang chuyện khác và xóa hết tất cả những comment phản ánh của các thành viên trong đoàn.

https://i353.photobucket.com/albums/r390/ngocquylc90/cm.jpg (http://s353.photobucket.com/user/ngocquylc90/media/cm.jpg.html)

Không bao giờ giải thích, và chúng tôi yêu cầu rất nhiều lần.

https://i353.photobucket.com/albums/r390/ngocquylc90/cmgiaithich.jpg (http://s353.photobucket.com/user/ngocquylc90/media/cmgiaithich.jpg.html)

Ăn uống thì thậm tệ mà vẫn tính 120.00 VNĐ / người.
( thật may mắn, hôm đó trong đoàn có 1 chị mang bầu bí 6 tháng, lên chị không đi cô tô con cùng đoàn chúng tôi, mà chị ở lại, đã chứng kiến cảnh Khách Sạn nấu ăn theo sự chỉ đạo của anh Nguyễn Danh Long.

https://i353.photobucket.com/albums/r390/ngocquylc90/cm05.jpg (http://s353.photobucket.com/user/ngocquylc90/media/cm05.jpg.html)

Ví dụ như: Khoản Karaoke tổng là 1.500.000 VNĐ anh NGUYỄN DANH LONG đã thu đoàn kia 500.000VNĐ để đóng góp, nhưng trong bảng thu chi, anh NGUYỄN DANH LONG vẫn ghi trong đoàn tôi là 1.500.000 VNĐ ( đáng ra trong đoàn chúng tôi chỉ đóng có 1.000.000 VNĐ ).
https://i353.photobucket.com/albums/r390/ngocquylc90/aUntitled.jpg (http://s353.photobucket.com/user/ngocquylc90/media/aUntitled.jpg.html)

ngocquylc90
25-05-2013, 01:18
Phản hồi của những thành viên bị xóa comment

https://i353.photobucket.com/albums/r390/ngocquylc90/cm02.jpg (http://s353.photobucket.com/user/ngocquylc90/media/cm02.jpg.html)

Bảng thu chi trong chuyến đi

https://i353.photobucket.com/albums/r390/ngocquylc90/Untitled_Panorama1.jpg (http://s353.photobucket.com/user/ngocquylc90/media/Untitled_Panorama1.jpg.html)

anh NGUYỄN DANH LONG kiêm LEAD + Thủ Quỹ + Chi tiêu

Xin nhắc lại, phượt là để chia sẻ những trải nghiệm cùng nhau, chứ không phải trục lợi cá nhân theo bất kỳ hình thức nào

https://i353.photobucket.com/albums/r390/ngocquylc90/dns.jpg (http://s353.photobucket.com/user/ngocquylc90/media/dns.jpg.html)

hetxien112
25-05-2013, 02:45

Thối. Ông pro, ông đi nhiều, ông giỏi và ông nói tốt nhất cứ như bố người ta ấy.
Hóng.

anubis
25-05-2013, 02:50
à... nhóm này đi coto vừa rồi cũng nhóm mình đi Fan.... bữa có nghe a tùng nói chuyện trên group của tụi mình rùi.....
Qua chuyện này mình cũng xin góp ý thôi.... Tiên trách kỷ hậu trách nhân....Nhóm mình khi đi Fan ko ai biết ai cả. Qua những buổi off tụi mình thống nhất bầu ra. Thủ quỹ, lead... phân phối việc cho mọi ngừoi..... và tất cả thu chi đều Post lên Doc.google cho mọi ng kiểm tra thu chi.

babyone
25-05-2013, 02:56
Mình chờ thêm thông tin. Đi phuot thế này giá cao quá nhỉ, haizzz, BBQ 350k/mem, ăn chính 100k/mem...Mình choáng hết cả đầu.

xuanduyet
25-05-2013, 07:35
Cũng hóng vụ này xem sao. ko thấy Âm Thầm nói gì trên fb em nhỉ

ngocquylc90
25-05-2013, 08:25
Ở trong chăn mới biết có rận bác à, bọn em cũng đề xuất bầu như nhóm bác, nhưng anh ta không có ý kiến gì, rồi mọi khoản thu chi, anh ta post linh tinh, gộp liên thiên, làm mù mù đi các khoản, đánh con trắng lẫn con đen, và khi chúng em yêu cầu giải thích, anh Nguyễn Danh Long không giải thích và còn đánh trống lảng sang chuyện khác, cùng với việc dọa dẫm

à... nhóm này đi coto vừa rồi cũng nhóm mình đi Fan.... bữa có nghe a tùng nói chuyện trên group của tụi mình rùi.....
Qua chuyện này mình cũng xin góp ý thôi.... Tiên trách kỷ hậu trách nhân....Nhóm mình khi đi Fan ko ai biết ai cả. Qua những buổi off tụi mình thống nhất bầu ra. Thủ quỹ, lead... phân phối việc cho mọi ngừoi..... và tất cả thu chi đều Post lên Doc.google cho mọi ng kiểm tra thu chi.

blackcat83hn
25-05-2013, 08:35
Đây là group FB đã tạo ra để đi chuyến cô tô này

https://www.facebook.com/groups/320556158072343/

Salima
25-05-2013, 09:00

A Quân cũng toàn tham gia các đoàn mà lại nói vậy ah?
Bây giờ nhiều người trục lợi từ phượt thật. Bẩn thỉu :(

bigsiu80
25-05-2013, 09:16
Mình có đi Hà Giang cùng với bạn Danh Long tháng 10 năm ngoái. Chi phí và lịch trình dù có trục trặc nhưng cũng được sắp xếp khá ổn.
Chỉ có điều mình thấy bạn Long có những sai phạm hết sức cơ bản về tổ chức đoàn mà khi lên đường mình mới thấy như không có phản quang chạy đêm, không kiểm tra bằng lái của xế( dù trong đoàn có nhiều xế đi lần đầu và ko có bằng lái)... Mình hơi thất vọng vì bạn ấy giới thiệu là đã dẫn đoàn đông người nhiều lần và mình đã mong có thể gắn bó với nhóm lâu dài. Tuy nhiên mình cũng tôn trọng Leader và đã góp ý nhỏ với bạn để rút kinh nghiệm. Đến khi tất cả các thành viên trong nhóm lên xe an toàn để về HN mình mới thở phào nhẹ nhõm. Mấy chị em quen nhau qua nhóm Hà Giang lần đó đã tự bảo nhau sẽ không tham gia cũng nào của Long tổ chức nữa.
Mình nghĩ sự việc có lẽ do Long tâng bốc về việc kinh nghiệm nhiều thôi chứ không nghĩ đến lại dây dưa đến chuyện tiền nong như thế này. Kể cũng buồn thật. Phượt lập ra để cho những người bạn đến với nhau. Sao lại mang bạn ra để trục lợi

bigsiu80
25-05-2013, 09:24
Bạn quái rồi nên tự đi nghe có vẻ dễ quá nhỉ. Hazzz

DocHanh
25-05-2013, 09:54
Đề nghị bạn danhlong lên tiếng phản hồi chính thức về những thắc mắc mà các bạn đi cung Cô Tô vừa rồi của bạn nêu ra.

transon_travel
25-05-2013, 10:09
Cần thiết mình sẽ qua check giá toàn bộ chi phí trên đảo giúp đoàn, nhà hàng khách sạn số liệu của họ không bao giờ bị mất nên yên tâm, trắng đen nó lòi ra sớm ấy mà. Với lại nhìn cái kiểu xóa cmt của thành viên rồi trả lời lập lờ thì xác định luôn là trục lợi.

hanoimen
25-05-2013, 10:12
Nếu cần check ở ks thì chỉ cần alo là đc... cái căn bản là những cái bạn long kê khai ra và cái thực tế là đã là 1 độ vênh nhất định rồi... tất cả mọi cái bạn ấy đều nói là k giữ bất kỳ khoản gì và toàn bộ lưu trong trí nhớ mới vãi đạn

Cần thiết mình sẽ qua check giá toàn bộ chi phí trên đảo giúp đoàn, nhà hàng khách sạn số liệu của họ không bao giờ bị mất nên yên tâm, trắng đen nó lòi ra sớm ấy mà. Với lại nhìn cái kiểu xóa cmt của thành viên rồi trả lời lập lờ thì xác định luôn là trục lợi.

transon_travel
25-05-2013, 10:16
Nếu cần check ở ks thì chỉ cần alo là đc... cái căn bản là những cái bạn long kê khai ra và cái thực tế là đã là 1 độ vênh nhất định rồi... tất cả mọi cái bạn ấy đều nói là k giữ bất kỳ khoản gì và toàn bộ lưu trong trí nhớ mới vãi đạn

Thế thì em lậy bố ấy rồi, làm lead mấy chục cung mà tự làm thủ quỹ, thu chi không giấy tờ căn cứ, độ vênh quá lớn. Chờ đợi kết quả chính thức từ bố ấy, xem bố giải trình như nào trước cộng đồng. Quyền lợi của mình là phải làm tới lão đồng ạ.

Omerta_Vn
25-05-2013, 10:33
Xin chia buồn. Sự cố kỹ thuật rồi.

hongthiengialai
25-05-2013, 11:14
Lại một con sâu làm rầu nồi canh, sự việc tuy không lớn nhưng ảnh hưởng rất lớn đến diễn đàn. Mình theo dõi topic từ đầu đến giờ và mình nghĩ bạn Long đã biết có sự hiện hữu của topic này, theo nhìn nhận khách quan của người ngoài như mình thì sự việc chủ topic phản ánh là có. Nam tử hán đại trượng phu, "đã cầm dầu thì ắt phải dính tay", mình mong bạn Long nên lên đây giải thích rõ ràng và nhận lỗi đi. Con người ai chả có lúc sai, nhưng dũng cảm nhận thấy mà sửa sai mới đáng trân trọng bạn à. Mình nhớ có câu nói "không sợ nhiều, không sợ ít mà chỉ sợ không công bằng". Thiết nghĩ các bạn đi trong nhóm không có ý đòi lại tiền đâu, các bạn ấy chỉ cần rõ ràng và công bằng thôi. Bạn lên đây công khai nhận lỗi và mời các bạn trong chuyến đi ấy hiện đang ở gần một bữa cà phê chẳng hạn, mình nghĩ các bạn ây sẽ vui vẻ bỏ qua cho bạn thôi. Cốt là tấm lòng phải thật.
Trong topic mình rất không thích câu nói của bạn Quân Béo, gần 90 nghìn thành viên trong diễn đàn thì đa số là thành viên mới, kinh nghiệm đi phượt đa số còn ít. Với lại phải có rủ rê, tạo hội nhóm thì nó mới vui chứ. Ai cũng đứng ra làm lead hết mà không có người join thì hóa ra diễn đàn của ta thành "hội độc hành" à. Đọc coment của bạn đúng ra mình nhấn "dislike" cơ, nhưng như vậy thì không rõ ý. Tiện có đôi lời với bạn luôn, mình thuộc hàng "cây cao bóng cả rồi" thì phải đem kinh nghiệm của mình truyền lại cho lớp sau chứ bạn phang một câu vậy e khó phục quá.

hanoimen
25-05-2013, 11:20
Bọn a cho gần chục ngày để giải trình mà cứ quanh co này nọ ...Bọn a k cần đòi lại tiền... mà cần 1 lời xin lỗi ... vậy thôi

Thế thì em lậy bố ấy rồi, làm lead mấy chục cung mà tự làm thủ quỹ, thu chi không giấy tờ căn cứ, độ vênh quá lớn. Chờ đợi kết quả chính thức từ bố ấy, xem bố giải trình như nào trước cộng đồng. Quyền lợi của mình là phải làm tới lão đồng ạ.

hongthiengialai
25-05-2013, 11:22
Xin chia buồn. Sự cố kỹ thuật rồi.

Bạn chia buồn với chủ topic thì mình like, còn chia buồn với bạn Long thì ngược lại.

hanoimen
25-05-2013, 11:30
Lời đầu tiên cho lead được xin lỗi tất cả anh em trong chuyến đi đã không cẩn thận trong việc thu , chi . Cũng nghĩ một cách đơn giản , mình cho tiêu và tiết kiệm hợp lý mà không lấy hoá đơn hay bất kỳ dịch vụ nào có trên đảo. Do bản thân chủ quan nghĩ là nhóm nào đi cũng vậy , đều có giá dịch vụ chung trên đảo và trên đất liền và đều đc công khai chứ không phải ai tự nghĩ ra giá chung cả. Chính vì những suy nghĩ chủ quan đó và cũng nghĩ anh em đi dùng dịch vụ , số lượng như thế nào , bao nhiêu , thừa thiếu bao nhiêu lon nước , bao nhiêu thứ này , thứ kia đều có anh em đi trong đoàn biết cả nên chỉ cần đầy đủ hợp lý là được trên quan điểm anh em vui vẻ, đoàn kết thân ái chứ thực lòng cũng đâu có suy nghĩ rồi đề cập sâu xa , sinh ra hiểu lầm mất đoàn kết sau chuyến đi . Vậy lead xin được xin lỗi toàn bộ những anh em đã đang đóng góp ý kiến và xin được chân thành rút kinh nghiệm để tổ chức nhưng chuyến đi khác tốt hơn và không gây mất đoàn kết trong nội bộ. Mong sự thông cảm và chia sẻ của các thành viên đối với lead đã không thể chu toàn đc như các bạn mong muốn , lead cũng đã cố làm hết sức mình có thể . Xin chân thành cảm ơn

Và đây là lời giải trình của bạn long trong mấy ngày qua

chuoiviet
25-05-2013, 11:31
Mình chờ thêm thông tin. Đi phuot thế này giá cao quá nhỉ, haizzz, BBQ 350k/mem, ăn chính 100k/mem...Mình choáng hết cả đầu.
Ăn chính có thể lên đến 100k/người đó bạn. Còn khoảng BBQ thì mình thấy là hơi khó hiểu 1 tý

CVN
25-05-2013, 11:36
Bây giờ đã có quá nhiều người thấy "bở" và đang xúm vào xâu xé mem Phượt, kiếm sống bằng cái "nghề" mang tên mỹ miều là "nghề làm leader".

Hầu hết bằng cách này hay cách khác, công khai hoặc giấu diếm, đưa thành viên ra các facebook group lập riêng cho từng chuyến đi để dễ bề tự tung tự tác và trốn thoát khỏi NỘI QUY TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH - TỔ CHỨC CHUYẾN ĐI (https://www.phuot.vn/announcement.php?f=161&a=6), vốn được BĐH diễn đàn lập ra để cố gắng bảo vệ quyền lợi của thành viên diễn đàn.

Thật đáng buồn!

Ở một khía cạnh đáng buồn khác là vẫn còn quá nhiều member vì sự nể nang, vì ngại va chạm mà đã ngậm bồ hòn làm ngọt không dám/muốn lên tiếng cảnh báo với các thành viên khác về những khuất tất trong đoàn mà mình phát hiện ra. Thế là các leader đáng kính lại ung dung tiếp tục lập cung khác kiếm ăn!

hanoimen
25-05-2013, 11:38
Bọn mình đồng ý là ăn ở ks người ta kê là 100 nhưng trong thu chi bạn ấy kê là 120k hỏi hóa đơn đâu thì kêu k lấy k lưu bất cứ khoản gì mà nhớ tất để về làm bảng thu chi

Ăn chính có thể lên đến 100k/người đó bạn. Còn khoảng BBQ thì mình thấy là hơi khó hiểu 1 tý

blackcat83hn
25-05-2013, 11:44

Ănh chính là 120k chứ ko phải 100k , Ăn ở 559 thì là 100k

chuoiviet
25-05-2013, 11:58
Ăn chính là 120k chứ ko phải 100k , Ăn ở 559 thì là 100k
Bạn Long này cũng đi với mình chuyến leo Fan tết năm 2012 và chuyến dọc sông Đà offroad lên thủy điện Sơn La, mình thấy bạn ấy rất bình thường như bao người thành viên trong đoàn
Về khoản ăn thì mình thấy nhiều bữa ăn, trong đó bữa chính lên đến 100k là chuyện bình thường. Mình thấy nên xem lại cái khoản BBQ
Mình không là người trong cuộc và cũng không có ý kiến gì nhiều. Mình nghĩ bạn Long nên trình bày cho mọi người trên diễn đàn được hiểu rõ thôi. Tránh tình trạng diễn đàn phượt các thành viên nghi kị lẫn nhau, thành viên muốn đi thấy cung phù hợp thì lại sợ...Và người lập cung đi thì lại không dám lập cung vì cũng lại sợ các thành viên khác...

hongthiengialai
25-05-2013, 12:00
Không là người trong cuộc nên mình chưa dám đưa ra kết luận gì, mong bạn Long lên đây trình bày cho rõ trắng đen để mọi người trong diễn đàn cùng rõ.

DocHanh
25-05-2013, 12:05
Bạn danhlong đã phạm phải 1 sai lầm ( hoặc cố tình) mà tất cả các leader không bao giờ được phạm phải : kiêm nhiều nhiệm vụ ( lead, thủ quỹ, thu chi), và không ghi chép, lấy hóa đơn cho những lần thanh toán.

Qua nhiều sự cố tương tự, BĐH đã đúc kết lại thành những quy định chặt chẻ để nhằm minh bạch hóa tất cả các vấn đề khi lập 1 topic, nhất là vấn đề tài chính vốn rất nhạy cảm, góp phần bảo vệ quyền lợi của các member tham gia plan cũng như bảo vệ uy tín của lead. Vậy mà cũng có rất nhiều bạn kêu ca là quy định mới quá khó khăn, làm khó các bạn. Qua đây các bạn thấy được sự cần thiết phải tuân thủ 1 cách triệt để các nội quy diễn đàn, nhất là các bạn đứng vai trò là lead các chuyến đi.

chuoiviet
25-05-2013, 12:16
Bạn danhlong đã phạm phải 1 sai lầm ( hoặc cố tình) mà tất cả các leader không bao giờ được phạm phải : kiêm nhiều nhiệm vụ ( lead, thủ quỹ, thu chi), và không ghi chép, lấy hóa đơn cho những lần thanh toán.
Đúng đó bạn Leader chỉ kiêm 1 nhiệm vụ duy nhất là lead và dẫn đường, xử lý những tình huống nhạy cảm trên đường đi, để làm sao cho nó phù hợp
Việc ghi chép là tất nhiên đối với 1 thủ quỹ của đoàn. Nhưng mà việc lấy hóa đơn hoặc phiếu thu đâu phải lúc nào cũng có thể lấy được đâu? Nhiều chỗ có, nhiều chỗ không. Ví dụ như ở trên đường đi vào 1 quán ăn bình dân thì làm gì có hả bạn
Nhưng nói chung lại chúng ta nên rút kinh nghiệm tránh những trường hợp làm cho mọi người nghi kỵ lẫn nhau. Làm mất đi ý nghĩa tốt đẹp của PHƯỢT

hanoimen
25-05-2013, 12:37
Khi đề cập đến những vấn đề có thể chứng minh đc sự minh bạch tài chính của mình thì bạn long đều k thể đưa ra đc nhé... còn khi nhắc đến vấn đề hóa đơn của quán bình dân thì đương nhiên là có quán có quán k... nhưng bạn thử nghĩ xem có cái quán nào khách ăn từ 2 mâm trở lên mà k ghi vào sổ... chả nhẽ cứ ngồi tính miệng với nhau tất... thế thì gọi cơm suất ăn luôn cho dễ tính

Đúng đó bạn Leader chỉ kiêm 1 nhiệm vụ duy nhất là lead và dẫn đường, xử lý những tình huống nhạy cảm trên đường đi, để làm sao cho nó phù hợp
Việc ghi chép là tất nhiên đối với 1 thủ quỹ của đoàn. Nhưng mà việc lấy hóa đơn hoặc phiếu thu đâu phải lúc nào cũng có thể lấy được đâu? Nhiều chỗ có, nhiều chỗ không. Ví dụ như ở trên đường đi vào 1 quán ăn bình dân thì làm gì có hả bạn
Nhưng nói chung lại chúng ta nên rút kinh nghiệm tránh những trường hợp làm cho mọi người nghi kỵ lẫn nhau. Làm mất đi ý nghĩa tốt đẹp của PHƯỢT

DocHanh
25-05-2013, 12:45
Nhưng mà việc lấy hóa đơn hoặc phiếu thu đâu phải lúc nào cũng có thể lấy được đâu? Nhiều chỗ có, nhiều chỗ không. Ví dụ như ở trên đường đi vào 1 quán ăn bình dân thì làm gì có hả bạn

THì đúng là không phải chỗ nào cũng có, không nhất thiết phải hóa đơn đỏ, không có hóa đơn thì phiếu tính tiền, hóa đơn bán lẻ...chắc chắn nếu yêu cầu thì sẽ được đáp ứng. Chỉ cần có con số thể hiện số tiền phải thanh toán ( kê chi tiết càng hay) của người cung cấp dịch vụ là được rồi.

chuoiviet
25-05-2013, 12:46
Mình nghĩ bạn Long nên vào đây cho mọi người một câu giải thích rõ ràng để tránh cho mọi người có sự nghi kỵ lẫn nhau về sau này. Để cho phượt về lại đúng nghĩa của nó. Để cho mọi người tham gia phượt thoải mái vô tư. Là nơi chia sẻ những kinh nghiệm, học hỏi và giao lưu với nhau, tìm hiểu những nền văn hóa trên mọi miền tổ quốc

SaveLove
25-05-2013, 13:05
Bọn a cho gần chục ngày để giải trình mà cứ quanh co này nọ ...Bọn a k cần đòi lại tiền... mà cần 1 lời xin lỗi ... vậy thôi

Vài trăm vài chục có thể chẳng là gì mà phải đòi lại,nhưng mấy chục mem thì chẳng tội gì mà không đòi lại lão ạ

Lão cứ tổng hợp chi phí chuẩn xác lại xong bảo cậu lead comfirm lại thừa bao nhiêu thì gửi lại đoàn,anh em lấy tiền đấy rủ nhau đi đàn đúm hậu Cô Tô chẳng phải sướng lắm ru ?

ngocquylc90
25-05-2013, 13:07
Anh Phong chuối chả biết gì cả. Ngoài việc không lấy hóa đơn hay ghi chép gì, anh NGUYỄN DANH LONG còn có hành vi thổi phồng chi phí lên.
Ví dụ như:
1: Ăn uống ở Cô Tô, khách sạn thanh toán lập bảng kê có 100.000 VNĐ/ 1 người , nhưng khi làm bảng thu chi thanh toán với đoàn.. anh NGUYỄN DANH LONG ghi vống lên 120.000 VNĐ/ 1 người
2: Mua đồ trước cho đoàn, anh NGUYỄN DANH LONG thể hiện trên bảng thu chi, anh ta gộp tất toàn bộ đồ linh tinh như, sữa + tăm + quýt + ...v...v.. = > 2tr ( khi chia theo đầu người là 80.000 VNĐ / 1 người ). Nhưng thực tế những gì chúng tôi được nhận từ những thứ đó tính ra ko đến 40.000VNĐ/ người. Và yêu cầu anh ta đưa Hóa Đơn mua ở BIGC anh ta chối quanh chối quẩy, lấp liếm, nói người này xấu tính, người kia đàn bàn, người này không tốt, và còn vơ đũa cả nắm nói xấu Hội Phượt Bão.
Những hành vi đó là không minh bạch, ai cũng hiều điều đó trừ những người cố tình không hiểu

Salima
25-05-2013, 13:22
và còn vơ đũa cả nắm nói xấu Hội Phượt Bão.

Chắc tại ông ý k biết nick FB của e là Âm Thầm

' 01 thùng sữa chua 24 hộp vinamilk
02 thùng nước lọc lavie
03kg quyết đường
30 bánh ngọt ăn sáng thứ 7
30 chiếc xúc xích to Đức Việt
02 hộp cốc giấy(40 cái)
02 gói tăm Tre loại to
02 bịch giấy ướt( 30 chiếc/ 01 bịch)
30 hộp mỳ các loại ( giá từ 5.200đ đến 7.000 vì có hộp ngon hơn hộp kia tí)
30 đôi đũa Tre bán để ăn mỳ tôm
Túi đựng đồ big C '
Chỗ đồ này tương ứng giá 2 triệu hả e?

ngocquylc90
25-05-2013, 13:24
Chắc tại ông ý k biết nick FB của e là Âm Thầm

' 01 thùng sữa chua 24 hộp vinamilk
02 thùng nước lọc lavie
03kg quyết đường
30 bánh ngọt ăn sáng thứ 7
30 chiếc xúc xích to Đức Việt
02 hộp cốc giấy(40 cái)
02 gói tăm Tre loại to
02 bịch giấy ướt( 30 chiếc/ 01 bịch)
30 hộp mỳ các loại ( giá từ 5.200đ đến 7.000 vì có hộp ngon hơn hộp kia tí)
30 đôi đũa Tre bán để ăn mỳ tôm
Túi đựng đồ big C '
Chỗ đồ này tương ứng giá 2 triệu hả e?

Chính xác theo những gì anh Nguyễn Danh Long ghi thu chi là 2.080.000 VNĐ

Tùng Thiên Lôi
25-05-2013, 15:14
Em là người ngoài không nắm rõ nội dung của chuyến đi nhưng em cũng xin góp 1 vài ý kiến thế này:

- Về vụ kiêm nhiệm nhiều vị trí không biết trong đoàn nhà mình có nhiều người mới không mà để tình trạng này nhưng nếu đã để tình trạng này tức mọi người đã phó mặc cho lead cái này thì "tiên trách kỷ hậu trách nhân". Trước em làm cung Hoàng Sù Phì - Y Tý off ngược xuôi kêu gọi người phụ giúp cuối cùng mọi người phó mặc hết cho em đến lúc off lôi cái khoản thạch, bò húc, nước súc miệng ra hạch em nói thật là em rất bức xúc. Hỏi thì ai cũng gật, nhờ thì chẳng ai phụ vào nhưng lúc về là cái gì mình không dùng, ko ăn được là ý kiến. Nói thật là em rất ghét kiểu tính toán như thế. Về phía đoàn bác nếu để lead kiêm nhiệm như thế thì bác đừng than thở gì, do mình cả.

- Về thu chi thì từ trước đến nay khi tham gia các đoàn khác mà mình chỉ làm mem em luôn nói thẳng với lead trong buổi off là anh là người tổ chức cung, ít thì nhiều anh cũng bỏ sức, bỏ công ra lo công tác tổ chức cho đoàn, anh cứ trích ra 1 khoản coi như tự bồi dưỡng cho mình hay là làm cái thẻ điện thoại cũng được. Em làm lead cũng tương đối nên em hiểu cái thằng "vác tù và hàng tổng" nó vất cái gì. Trên phượt mình cũng có vài bác dẫn đoàn theo kiểu dịch vụ nhưng rất rõ ràng ngay từ đầu nên không có chuyện như thế này. Có lẽ bác Long gì đấy cũng muốn có chú thu nhập sau khi dẫn đoàn nhưng do không rõ ràng từ đầu mà vẫn muốn lấy tiền nên sảy ra cái sự việc thế này, giờ các bác lôi nhau ra vùi dập thì có được cái gì, bác ấy cũng đâu như Phong Tuyết biển thủ số lượng lớn tiền của đoàn đâu mà đưa vào danh sách lừa đảo. Mọi người trong nhóm cứ nhắn cho bác ấy kiểu như thế xem bác ấy có chịu xin lỗi không, cứ kiểu hạch sách dồn người ta vào chân tường thì người ta càng phản ứng mạnh.

Em kinh nghiệm ít ỏi nên xin góp ý vài câu thế thôi có gì động chạm mong các bác bỏ qua.

Zuly Divino
25-05-2013, 15:31
Em là người ngoài không nắm rõ nội dung của chuyến đi nhưng em cũng xin góp 1 vài ý kiến thế này:

- Về vụ kiêm nhiệm nhiều vị trí không biết trong đoàn nhà mình có nhiều người mới không mà để tình trạng này nhưng nếu đã để tình trạng này tức mọi người đã phó mặc cho lead cái này thì "tiên trách kỷ hậu trách nhân". Trước em làm cung Hoàng Sù Phì - Y Tý off ngược xuôi kêu gọi người phụ giúp cuối cùng mọi người phó mặc hết cho em đến lúc off lôi cái khoản thạch, bò húc, nước súc miệng ra hạch em nói thật là em rất bức xúc. Hỏi thì ai cũng gật, nhờ thì chẳng ai phụ vào nhưng lúc về là cái gì mình không dùng, ko ăn được là ý kiến. Nói thật là em rất ghét kiểu tính toán như thế. Về phía đoàn bác nếu để lead kiêm nhiệm như thế thì bác đừng than thở gì, do mình cả.

- Về thu chi thì từ trước đến nay khi tham gia các đoàn khác mà mình chỉ làm mem em luôn nói thẳng với lead trong buổi off là anh là người tổ chức cung, ít thì nhiều anh cũng bỏ sức, bỏ công ra lo công tác tổ chức cho đoàn, anh cứ trích ra 1 khoản coi như tự bồi dưỡng cho mình hay là làm cái thẻ điện thoại cũng được. Em làm lead cũng tương đối nên em hiểu cái thằng "vác tù và hàng tổng" nó vất cái gì. Trên phượt mình cũng có vài bác dẫn đoàn theo kiểu dịch vụ nhưng rất rõ ràng ngay từ đầu nên không có chuyện như thế này. Có lẽ bác Long gì đấy cũng muốn có chú thu nhập sau khi dẫn đoàn nhưng do không rõ ràng từ đầu mà vẫn muốn lấy tiền nên sảy ra cái sự việc thế này, giờ các bác lôi nhau ra vùi dập thì có được cái gì, bác ấy cũng đâu như Phong Tuyết biển thủ số lượng lớn tiền của đoàn đâu mà đưa vào danh sách lừa đảo. Mọi người trong nhóm cứ nhắn cho bác ấy kiểu như thế xem bác ấy có chịu xin lỗi không, cứ kiểu hạch sách dồn người ta vào chân tường thì người ta càng phản ứng mạnh.

Em kinh nghiệm ít ỏi nên xin góp ý vài câu thế thôi có gì động chạm mong các bác bỏ qua.

Nói như bạn thì mình góp ý dư này: tổ chức vất vả nhưng chẳng đáng để lấy thêm 1 cái j đó gọi là chúy thu nhập hay bồi dưỡng j đâu. Xác định lâp cung rủ rê cho vui thì chả ai nghĩ tốn mấy cái thẻ điện thoại hay cần thêm j j đó để bồi dưỡng cả. Bản thân mình mỗi làn lead đều mua đồ hoặc phân công.có lần mua đồ rồi buộc sau xe tơi trên đường mất gần 1tr nhưng cũng chẳng kêu ca vs ai. Còn nói kiểu lập cung kiếm thêm chút thu nhập thì cũng đến chịu. Hơn nữa ae ở trên chỉ muốn làm rõ thắc mắc cũng chẳng đòi lại tiền, đâu phải " VÙI DẬP , DỒN NGƯỜI TA VÀO CHÂN TƯỜNG" ???

loanmel
25-05-2013, 15:35
Mình không hiểu sao các bạn ấy mượn danh " Phượt" để 'kiếm ăn' của từng thành viên phuoter vậy nhỉ? Hết vụ này đến vụ khác không biết là còn có Leader nào "xấu tính" như vậy nữa không? Mình hi vọng các mem mới nếu tham gia cũng nên tìm hiểu kỹ về Leader người mà các bạn "giao phó" trong trách cho chuyến đi và đồng thời cũng phải tự lo cho mình không nên ỷ lại vào Leader quá nhiều vì như vậy mới xảy ra vụ Leader "tự tung tự tác" .Vụ việc này không phải là "vô tình" mà mình nghĩ có sự sắp đặt sẵn kế hoạch từ trước rồi, nhưng mình chỉ không hiểu sao các mem cũ đi phượt nhiều mà lại để cho "bạn gái" bạn Long làm thủ quỹ vậy. Sự việc lần này cũng là bài học cho các mem tham gia phượt chú ý, và tự nhắc nhở nhau mỗi người phải có trách nhiệm của mình góp phần nhỏ cùng giúp nhau chuyến đi vui vẻ - thành công.

chuoiviet
25-05-2013, 17:31
Mình không hiểu sao các bạn ấy mượn danh " Phượt" để 'kiếm ăn' của từng thành viên phuoter vậy nhỉ? Hết vụ này đến vụ khác không biết là còn có Leader nào "xấu tính" như vậy nữa không? Mình hi vọng các mem mới nếu tham gia cũng nên tìm hiểu kỹ về Leader người mà các bạn "giao phó" trong trách cho chuyến đi và đồng thời cũng phải tự lo cho mình không nên ỷ lại vào Leader quá nhiều vì như vậy mới xảy ra vụ Leader "tự tung tự tác" .Vụ việc này không phải là "vô tình" mà mình nghĩ có sự sắp đặt sẵn kế hoạch từ trước rồi, nhưng mình chỉ không hiểu sao các mem cũ đi phượt nhiều mà lại để cho "bạn gái" bạn Long làm thủ quỹ vậy. Sự việc lần này cũng là bài học cho các mem tham gia phượt chú ý, và tự nhắc nhở nhau mỗi người phải có trách nhiệm của mình góp phần nhỏ cùng giúp nhau chuyến đi vui vẻ - thành công.
Thật ra là một người Leader để bạn gái mình làm thủ quỹ thì cũng là chuyện bình thường. Mình Lead cũng nhiều cung và cũng toàn để bạn gái mình làm thủ quỹ. Tính toán hết toàn bộ chi tiêu việc hậu cần, còn mình thì chỉ Lead mọi việc hậu cần của đoàn toàn là bạn gái mình lo hết

hoatuyetmuathu
25-05-2013, 21:53
anh ý là phượt độc hành pro mà :))

bigsiu80
25-05-2013, 22:42
Khi mới đi phượt, bạn liệu có thể biết được Leader của bạn là ai, làm gì, ở đâu. Biết được nhiều cái không hợp lý đôi khi cũng ngại nói vì toàn người xa lạ. Mình mong bạn Long có thể giải trình sớm nhất có thể chứ không nên im lặng. Vì cho dù đúng hay sai, thái độ im lặng của bạn ấy vô tình làm cho sự việc trở nên trầm trọng

transon_travel
25-05-2013, 23:14
Đọc qua đọc lại ý kiến của mọi người thì tóm lại là như này:
- Tiên trách kỷ hậu trách nhân, phó mặc cho lead tự xử giúp đoàn các khoản.
- Khi phát hiện có dấu hiệu sai phạm trong cung tốt nhất là bốp luôn tại chỗ yêu cầu giải trình, không nên đợi về đến nhà rồi mới lòi ra nhiều cái khai khống lên các kiểu
- Trước khi join cung cần tìm hiểu lead là người có uy tín hay không, cái này theo mình chỉ phù hợp với những người đi nhiều và thường xuyên update thì biết những ai hay tổ chức cung uy tín, thường thì những người mới sẽ join bừa, có tìm hiểu cũng không biết vì có biết ai đâu.
- Các mem cũ join cung cũng không góp ý và làm tới ngay khi off cung, đơn giản như em đi bất kỳ cung nào, ko chấp nhận việc lead chi tiêu mọi khoản, lead làm thủ quỹ, trừ dưới 3 xe đã thân quen với nhau, còn việc để bạn gái làm thủ quỹ, tớ mà join đoàn tớ phản đối ngay, thủ quỹ là mọi người trong đoàn thống nhất bầu ra ( dĩ nhiên đó là đoàn mới còn đoàn cũ rồi thì sẽ có thủ quỹ cứng ), cái quan trọng nhất đó là giám sát chi tiêu, không phải cái gì lead cũng tự xử mà mọi người coi như đó không phải là việc của mình
- Một số bác thì bảo tự tổ chức cung đừng đợi người khác, xin lỗi hơi phũ nhưng khi bạn mới đi chắc bạn cũng phải join cung, và nếu thành tích của bạn nhiều thì còn nhiều cung đường hay ho mà 1 mình bạn không thể vượt qua bạn vẫn phải join đoàn.
- Nói đi nói lại thì việc đã xảy ra, hy vọng các bác rút kinh nghiệm phân biệt rạch ròi, lead, thủ quỹ, với bất kỳ đoàn nào các bạn join ( trừ các đoàn đã xác định trước tổ chức theo kiểu tour thì không đề cập tới ), lead tổ chức, dẫn đường, quyết định những vấn đề liên quan tới đoàn dựa trên góp ý của thành viên, tuyệt đối không có quyền chi tiêu tiền. Thủ quỹ là người thu, chi tiêu tiền đoàn dựa trên sự thống nhất của thành viên để sử dụng khoản tiền đó cho việc của đoàn. Thủ quỹ cần lưu lại hóa đơn ( nếu có ) hoặc không thì chi tiêu gì cần bổ sung ngay vào note.

Hy vọng sau nhiều cung sai phạm về tài chính, mong các bác tỉnh đòn, cả 1 cộng đồng lớn luôn tồn tại những con sâu dưới dạng này hoặc dạng kia. Mong mọi việc sớm được giải quyết!

phulinh_1989
25-05-2013, 23:45

Bác đã biết chuyện gì xả ra chưa? hóng xem người trong cuộc nói sao. Bác ở trong hoàn cảnh người ta xem?
Nhàm!!!

Thối. Ông pro, ông đi nhiều, ông giỏi và ông nói tốt nhất cứ như bố người ta ấy.
Hóng.

E cũng có cái nghĩ giống như bác, e cung chả tôn trọng cái cách k hiểu chuyện gì vào comment như mình biết nhiều lắm.
Lởm? cho cái gọi là đi nhiều và biết nhiều?

Mềnh không phải người trong cuộc, nhưng cũng hóng xem bạn "Long" giải trinh trắng đen thế nào :D

danhlong28051982
26-05-2013, 00:30
Xin lỗi các bạn vì phải đợi đến giờ phút này mới đc nghe phần giải trình của tôi .Cũng vì tôi nghĩ mọi người trên diễn đàn không tham ra vào chuyến đi nên có nhiều điều cũng không hiểu rõ cũng là chỉ nghe thông tin một chiều từ 02 thành viên mà tôi chỉ tên đích danh là Nguyễn Việt Hải và Đào Ngọc Quý .Đến chiều nay trên top của phượt và facebook của nhóm hai bạn đó cũng đã thay đổi nội dung ,tôi xin đc đăng những lời tôi viết. Đề nghị bạn nào muốn theo dõi xin app vào facebook của nhóm để đọc tất cả thông tin hiểu một cách tường tận
Tôi không biết các bạn một số có mục đích gì khác .Nhưng tôi sẽ cung cấp cho toàn thể các bạn số điện thoại và dịch vụ các bạn đã dùng để tự kiểm tra và có cái nhìn khách quan hơn.
1)Nhà xe công ty cổ phần đối ngoại Phương Đông
thuexexedulichgiare.com 091686666 0982.001.001
2)Khách sạn Phương Thảo - Cái Rồng 0333793888
3) Nhà hàng 559 Hải Dương 0320.3585.559: 0929.559.559
4)/Tàu cao tốc Mạnh Quang 0985 351833
5) Khách sạn Coto green 033335000.939
6) Nhà đò ra coto con 0932.362.809
0124.210.0383
0167.625.7252
7) Xe oto chạy trên đảo coto
0912022967:0915356568
Đây là tất cả các số điện thoại để các bạn kiểm tra giá dịch vụ như các bạn đã yêu.
https://www.phuot.vn/threads/96621-Cảnh-báo-đến-cộng-đồng-phượt-thủ-chuyện-lợi-dụng-danh-nghĩa-phượt-để-trục-lợi
Tôi làm top nay không để tranh luận với các bạn ,một số thành viên có ý định bôi xấu tôi đối với tôi không quan trọng vì đa số sẽ có cái nhìn khách quan về tôi ,tôi xin được viết hơi dài dòng về chuyến đi
Khi đăng cung lên phượt tôi đã tính toán và đề ra trong buổi off trong tổng số 26 bạn đi cũng chỉ có 13 bạn đến off vậy,trong đó có một vài bạn đến cũng không dứt khoát
khi tôi đề cập kế hoạch và chương trình đi không ai có ý kiến chỉ có 01 ý kiến là đi theo đường qua quốc lộ 5 .Tôi cũng đề cập chi phí off lấy tiền chung ra chi là hợp lý vì không ai có ý kiến(bản thân tôi cũng thấy hợp lý vì không đi thì phải chịu thiệt một chút cũng là điều chấp nhận được ).Vậy các bạn thắc mắc nói lead thế này thế kia là sao,chưa gì đã kết lead thế này thế kia ,nếu các bạn bị nói thế các bạn nghĩ sao?
2)Khi thuê xe đi tôi cũng đã cố tìm chỗ thuê xe với giá hơp lý nhất ,vậy 7 triệu cho xe 29 chỗ đã là hợp lý chưa, các bạn muốn tôi thuê chỗ 6 triệu nhưng chính bạn lão ngoan đồng nói hôm sau cũng tuyên không tham gia và cũng chỉ trở lại cách ngày đi 03 ngày.Vậy theo bạn giá thị trường như vậy hợp lý chưa, còn tôi lead không thể biết giá ở đâu rẻ nhất được cũng chỉ tham khảo vài chỗ rồi quyết định, các bạn có thể tham khảo giá các công ty cho thuê xe. vậy các bạn cho tôi thuê đắt,nói thẳng ra mục đích trục lợi thì trục lợi ở đâu,sau khi giải thích các bạn nghĩ gì ,có được một lời không hay oán trách ?
3)Giá nhà nghỉ Cái Rồng ,coto các bạn cứ tìm hiểu xem giá như vậy là được chưa ,tôi chi đạo nhà nghỉ ở khoản nào ,các bạn không thể suy đoán rồi áp đặt cho tôi đc .Cái này hỏi một vài khách sạn tại cảng Cái Rồng và Coto sẽ tự xem giá có hợp lý không
4)Khi ăn nghỉ tại Coto và 559 khi ăn uống các bạn cũng không có ý kiến sau đó chê này chê kia ,tôi có liên kết vói nhà hàng hay không các bạn nói ((bằng chứng )). Vậy căn cứ vào đâu các bạn nói tôi .Các bạn nghĩ sao khi bị nói
5)Nói là không nhờ anh em trong đoàn giúp ,vậy tôi xin hỏi từng bạn khi nói thế đã thực sự ý thức chưa .Đến cái việc hát karaoke tranh nhau chẳng ra sao,tôi cũng chỉ nói để các bạn nhường người khác ...
Tôi cũng chẳng muốn viết nữa vì bản chất nói thẳng ra một số bạn trong nhóm cũng chả tốt đẹp mà mục đích là gì thì tôi cũng chưa biết.Nếu bạn nào có cái nhình khách quan sẽ tìm hiểu và cho ý kiến sáng suốt.
Tôi cậy mình là tham gia lực lượng vũ trang .Vậy xin thưa các bạn lời nói của Âm thầm và những lời trong phượt có bất nhất không ah .Tôi đã dọa ai. Đi đường tôi luôn là người lên xe cuối cùng giục từng bạn,tôi có dọa không ah,tôi cũng lên gọi từng bạn xuống ,tôi có dọa không,bạn Xuân Thanh không đi coto con ,tôi không biết gì cũng phải chờ đợi xe rồi lên kiểm tra lại gõ phòng bạn ,tôi có dọa không ah .Tôi cũng đề nghị mọi người đúng giờ ,bản thân tôi có phải dậy sớm ,cũng giục các bạn ,tôi đã dọa chưa ah .Các bạn nói tôi thực hiện nghiêm giờ giấc,tôi đã làm lần nào bỏ mặc các bạn trên chuyến hành trình chưa ah
Bảng chi phí tăng lên tôi đã thông báo cho các bạn in từng tờ dự tính kinh phí phát sinh ,các bạn đọc chưa hay là bảo tôi sáng sớm tối mịt nhắn tin .Dạ thưa các bạn xấu .kinh phí chuyến đi sáng sớm tôi mới thu đc một số người vậy tiền chuyển khoản nhà nghỉ ,tiền ăn ,tiền tàu cao tốc,mua đồ chung tôi cũng ứng trước ra .Vậy có đủ cho các bạn không ah,sao các bạn trách tôi vô lý thế hả những con người có ý định hằn học
Khi kinh phí bị đội lên tiếp lúc đó bạn Mèo đen và bạn khác có biết và thừa nhận là chi phí nước ngọt nhiều không, đi lại dự trù 40k trên đảo bị tăng lên gấp đôi không....hay tôi im lặng và tự thu bỏ túi
Các bạn xấu tính nói tôi thu tiền rồi trả cho đoàn bạn ,oan cho các bạn ấy quá ,vậy bạn có bằng chứng gì nói tôi thu bao nhiêu lấy chỗ nào ra để trả cho đòan bạn ,hay cứ áp đặt nói thế đã rồi tính sau, ai muốn hiểu muốn nghĩ thế nào thì nghĩ .
Các bạn nói tôi dọa vậy xin hỏi có một vài người biết tôi làm gì(cứ cho tôi bịa đi). Còn cả đến hôm off tổng kết các bạn có trách hiệm không ,có đến không,hay chỉ vài thành viên ,đa số hôm đó cũng không biết tôi làm gì ,kể cả có bạn hỏi tôi ,tôi cũng trả lời linh tinh,tôi có khoe không các bạn ,hay bạn âm thầm khoe có người làm trong cục này cục nọ ,an nimh này nọ .Tôi đã dọa các bạn như thế nào
Tôi xóa coment đúng ngày đầu tôi đã nói là trước khi tôi đăng giải trình thì các bạn đừng viết gây mất đoàn kết và xin được xóa sau đó Âm Thầm vẫn quyết định viết tôi đã cảnh báo 03 lần và sẽ cho Quý ra khỏi hội khi chưa đc sự giải thích rõ ràng ,bạn ấy vẫn không nghe mà tiếp tục gây chia rẽ và tự rút khỏi nhóm để lại mọt lời nói thiếu đạo đức ,tôi cũng chưa cho bạn ấy hay app bạn ấy ra khỏi nhóm tính đến giờ phút này .Vậy xin hỏi ,các bạn nghĩ sao ?
Còn những coment sau này tôi không hề xóa bất kỳ một coment nào ,nếu có xóa 01 coment thì là do chủ bài viết tự xóa.Vậy các bạn nói tôi thưa các bạn xấu bụng các bạn nghĩ sao?
Tôi sẵn sàng xin lỗi các bạn những phần tôi chưa đúng .còn các bạn khi nói người khác không đúng ,sãn sàng dùng mọi cách ,mọi thủ đoạn để lên án ,sau khi được giải thích các bạn có thắc mắc lại và có một lời thưà nhận mình vội vàng không hay là lấp liếm thưa các bạn xấu bụng
Các bạn thắc mắc về thức ăn ,đồ uống giá quá cao thi chính bản thân tôi cũng không thể giải thích nổi.gà chết,không có gì ăn nhưng các món các bạn dùng tôi và bạn đều ăn ,và thức ăn vệ sinh như thế nào tôi cũng làm sao biết được .Tôi chỉ đạo ai khi chính bản thân tôi cũng chỉ là công dân bình thường
Thế nên dù các bạn xấu bụng nói thế nào với tôi cũng khong hề quan trọng ,đăng lên đâu cũng tùy các bạn nghĩ ,nhưng các bạn đã xem đúng sự thật và thực tế chưa ,có đúng bản chất của vấn đề không thì 26 con người đi vẫn có nhiều người hiểu thông cảm cho tôi .Tôi cũng xin được cảm ơn những bạn đã gửi tin nhắn động viên tôi những ngày qua

danhlong28051982
26-05-2013, 00:33
Cho luôn quán cafe off nữa cho nó đàn Bà luôn thể :
Max cafe 101D1 Trần Huy liệu . Số điện thoại 04377727783
New cafe 103 b3 Trần Huy liệu 0438460293

danhlong28051982
26-05-2013, 00:35
Long ND: Tôi sẽ nói cho âm thầm rõ nhưng ông tính sao với những lời ông bịa đặt của ông trên khắp các diễn đàn , sao lại là tính sau. Sao lúc bãi đặt Hạ thấp uy tín ông không nghĩ cho kỹ và tính sau đi . Ông tính cái giá đó thế nào đi đã , sao phủi tay nhanh thế . Tôi dọa nạt ông và tôi làm gì , tôi đã đuổi ông ra khổ nhóm chưa . Ông không thấy ...?
11 giờ trước thông qua di động · Thích · 1
Long ND :Xin lỗi âm thầm xấu bụng , ông nói tôi dọa ông vậy tôi đã làm gì với các thành viên để dọa, tôi đã làm và đuổi ông ra khỏi nhóm chưa, mà như ông có thấy xứng đáng bị đuổi không. Ông dọa tôi hay tôi dọa ông thì ông viết vẫn còn đấy. Cục 2 quân đội , an ...Xem thêm
Âm Thầm: Đề nghị anh trả lời đúng vấn đề, nói rõ thì nói rõ đi đừng nan man...
11 giờ trước · Đã được chỉnh sửa · Thích
Long ND :Tôi Hứa danh dự sẽ trả lời ông đầy đủ nhưng ông trả lời cho tôi trước những vấn đề ông đang bôi nhọ tôi là như thế nào , ông bịa đặt và lấy đâu ra . Ý thức của ông nhân định vấn đề đó như thế nào , còn tôi cũng sẽ có trách nhiệm với ông
Âm Thầm: Anh hãy lên trang Phượt.vn để trả lời cho rõ ràng...
Tôi không hề bôi nhọ 1 ai, ko bịa đặt, và không chỉ riêng mình tôi, gần như toàn thể mọi người đi Cô Tô đều chung ý kiến,
cái gì làm cũng có bằng chứng..
Nói phải có bằng chứng nó mới thuyết phục.. đừng liên thiên đi.. đọc nhiều chán lắm
Long ND :Tôi đã đọc rất kỹ thưa ông xấu xa , tôi không quan tâm mọi người nói vì thực sự họ có trong cuộc đâu mà biết . Chỉ nghe ông bịa đặt lại, tôi cũng chả cần thanh minh, vì tôi muốn chính bản thân ông phải nhận thức được cái sự tráo trở của ông mới là vấn đề , mới giải quyết đc mọi chuyện . Chứ tôi không có sức gặp từng người phân mình hay giải thích , tôi đâu có thời gian hay công sức đi lục từng diễn đàn mà giải thích
Long ND :Ông vào vấn đề đi, ông tính thế nào với lời bịa đặt trên đi đã
11 giờ trước thông qua di động · Thích
Long ND :Ai có chung ( để tôi chỉ cho ông nhé)... Ông nói thì ông giải thích đi
1) vấn đề đầu tiên ai dọa ai
11 giờ trước thông qua di động · Thích
Âm Thầm :Vâng, cảm ơn anh.
1: Trả lời chi phí, nếu anh nghĩ anh trong sạch và không để toàn bộ cộng đồng Phượt nghĩ về anh theo hướng tiêu cực.
2: Tôi trả có gì phải giải thích với anh cả vì những lời anh vu khống tôi đã bịa đặt cho anh. Đó không phải chỉ riêng tôi, đó là ý kiến của toàn bộ đoàn
Long ND :Trôi hỏi ông :
1) tôi dọa ông và tôi đã làm cái gì, tôi dọa ai trong nhóm , như thế nào mà ông bảo tôi dọa
2 )ông lôi cục 2 hay an ninh kinh tế là dọa ai, mục đích gì?
Ông trả lời cho anh em nghe cái
Long ND :Cái thứ nhất tôi không thích cái kiểu trong nhà chưa tỏ ngoài ngõ đã tường nhé. Trong nhà anh em đóng cửa bảo nhau , cái đạo lút Việt Nam này ông phải thừa nhận với tôi là đúng
Ông tuyên bố trên nhóm tôi ăn bớt tiền , lấy 4 triệu của đội bạn ( ông đã tính chưa) ông giải thích thế nào, tôi cần chính cái con người bịa đặt của ông thừa nhận . Đó mới là cách giải thích tốt nhất cho tôi
10 giờ trước thông qua di động · Thích · 1
Long ND: Quý ah, ông trên 18 tuổi rồi , không thể thích nói gì thì nói. Là thằng đàn ông nói là phải chịu trách nhiệm dù đúng hay sai .không thể tuyên bố lead thế này thế kia , sau rồi trống lãng . Ông nói không tôi chỉ ra cho ông thấy ông có nói ông tính sao với tôi ?
10 giờ trước thông qua di động · Thích · 1

khanhsanyo
26-05-2013, 00:46
Lead Nguyễn Danh Long :
- Đi phượt ,đi theo đoàn phải ăn ngủ theo đoàn,đây tách riêng thuê phòng ngủ riêng với Mai Lan,tư cách đã bất ẩn,còn tiền phòng sao không ghi rõ là đã tách ra chưa là sao ?
Ký tên :
Em của chị P.
(P nào chắc hiểu ).

danhlong28051982
26-05-2013, 00:47
bảng dự trù kinh phí trước chuyến đi
Kế hoạch coto ngày trở lại
Thứ 6 (10/5/2013
18h; Tập trung bãi đỗ xe Ngọc Khánh hoặc bách Khoa xuất phát đi Quảng Ninh
20h30: Ăn tối tại nhà hàng 559 ( Sao Đỏ - Chí Linh – Hải Dương)
21h: Xuất phát đi Cảng Cái Rồng- Vân Đồn
23h: Đến Cái Rồng nhận phòng khách sạn nghỉ ngơi
Thứ 7 (11/5/2013)
5h: Dậy ngắm bình minh trên Cầu Cảng Cái Rồng(không bắt buộc)
6h30: Lên tàu cao tốc Mạnh Quang xuất phát đi Coto
7h00: Ăn sáng trên tàu do đoàn chuẩn bị
8h30 : Coto xin kính chào quý khách ,di chuyển về khách sạn nhận phòng ,nghỉ ngơi …..tham quan bãi biển tình yêu…
11h: Ăn trưa tại khách sạn
12h: Nghỉ ngơi tại khách sạn
15h: Di chuyển ra bãi tắm Hồng Vàn tham gia giao lưu với đoàn bạn và tham gia các trò chơi tạp thể….chụp ảnh ,khoe bikini
17h: Ngắm hoàng hôn tuyệt đẹp
17h30: Di chuyển về khách sạn tắm rửa ,thay quần áo
18h30: Chương trình BBQ,đốt lửa trại ,hát karaoke,tham gia các trò chơi tập thể…..giao lưu với đoàn bạn tại bãi biển tình yêu
23h: Kết thúc chương trình về lại khách sạn nghỉ ngơi
Chủ Nhật (12/5/2013)
5h00: Dậy ngắm bình minh tại bãi biển tình yêu ,tắm biển sáng
7h30: ăn sáng do đoàn chuẩn bị sãn
8h30; Xuất phát đi coto con
11h30: Trở về khách sạn ăn trưa
12h: Nghỉ ngơi
14h: Xuất phát đi thăm quan khu lưu niệm bác Hồ và chợ hải sản
15h30: lên tàu cao tốc trở lại cảng Cái Rồng
17h: Đến Cái Rồng vào nhờ khách sạn vệ sinh cá nhân
17h30: Lên oto về Sao Đỏ - Chí linh ăn tối
22h00 : Về đến Hà Nội kết thúc chuyến đi.
Kinh phí dự trù( đơn vị tính 01 người )
1) Xe đi lại 02 chiều Hà Nội – Cái Rồng: = 300K
2) Tàu Cao tốc 02 chiều Cái Rồng – Coto = 270K
3) Ăn 02 bữa nhà hàng 559 = 200K
4) Nhà nghỉ tại Cái Rồng và Coto (100k Cái Rồng + 120K Coto) = 220K
5) Ăn 02 bữa trưa trên Coto = 240k
6) Ăn 01 bữa BBQ = 300k
7) Chi phí thuê thuyền ra coto con = 70k
Tổng chi : 1.600.000K
Các khoản chưa chi
1) Karaoke giao lưu: 50K
2) Ăn sáng 02 bữa : 40k Tiền off ; 20k
3) Di chuyển trên đảo : 40k/1người
4) Nước uống, chi phí phát sinh : 50k( bao gồm rượu vang và nước suối)
Tổng 200K
Do vậy chi phí của chúng ta sẽ tăng thêm 200k so với kế hoạch đã định do bữa BBQ tại bờ biển giá cao 300K/ người .
Tổng kinh phí cho chuyến đi là 1,8T

Tôi đã đăng và cẩn thận tận dụng giấy thừa phát cho từng thanh viên chuyến đi để đảm bảo lên xe oto mỗi người đều có 01 bản để đọc và theo dõi trong suốt hành trình

danhlong28051982
26-05-2013, 00:53
Tôi thực lòng rất là buồn.Chiều nay tôi cũng đã làm xong và up chi tiêu cho các bạn xem ,nhưng chúng ta vẫn còn đó tình cảm với nhau sau một chuyến đi .Sự so đo tính toán của mọi người làm tôi rất phiền lòng ,có cần thiết phải so kè rồi nhắc lại với nhau những lời như vậy không.Uh, ai cũng có công việc và sự chậm trễ là không thể tránh khỏi.Ngoài công việc chung ai cũng có những công việc riêng ,cuộc sống mưu sinh hàng ngày, tôi nói là sẽ làm và thông báo cho các bạn biết vào tối nay và không muốn ai động chạm đến kinh tế vì quyền lợi ,mình có thiệt thòi đôi chút thì cũng có sao mà phải kể lể. Nhưng hình như bạn Âm Thầm hay một số cá nhân khác không hề hiểu mà vẫn có những bài viết cố tình. Tôi chưa bao giờ áp dụng mệnh lệnh ở nhóm chúng ta ,mặc dù có chuyện gì ,tôi vẫn đi gọi từng phòng ,chờ đợi từng người đi đến nơi về đến trốn,nhưng thực lòng trách nhiệm thì quá nặng nề và sự trách móc thì quá lớn làm cho tôi rất suy nghĩ. Nếu bạn Âm Thầm cảm thấy đặc quyền của tôi quá lớn và cần sự công bằng tôi xin nộp lại quỹ 100K .Còn mới chậm trễ một chút mọi người thông cảm đc tôi rất cảm ơn còn bạn kêu lên hết lần này đến lần khác như vậy có nên không.
Bảng thu chi thực tế
Tổng thu : 26 người * 1.900.000đ/men = 49.400.000đ - 400.000đ(01 người không BBQ + thẻ đt cho lead ) + 1.400.000đ ( phụ thu 1,2,3)= 50.40000.000 đ

1) Phụ thu 03 khách theo( 1 bạn đi xe từ Hà Nội – Cái Rồng ,02 bạn đi từ Cái Rồng về Hà Nội) =150.000 * 3 = 450.000 đ
2) Phụ thu ăn theo đoàn 200.000đ ( 02 bạn ăn tại 559 buổi tối 12/05 )
3)Phụ thu phòng nghi (03 phòng )=250* 3 = 7500.000đ

A)Chi tiêu trước chuyến đi : 2.972.000đ

Tiền off trước chuyến đi : 480.000 đ
Tiền mua đồ tại Bic C = 2.080.000 đ gồm sữa chua ,sữa tươi ,nước uống ,cốc nhựa ,mỳ tôm ,xúc xích ,đũa ,tăm, quyt…..)
Tiền mua rượu vang 412.000đ/2 bịch /( 2 lit)

B)Chi tiêu ngày thứ 6(10/5/2013): 5.680.000đ

Tiền ăn tối tại 559 gồm 26 người + 02 lái xe + nước ngọt = 28 xuất(02 lái xe) * 100 + 180.000đ( nước ngọt) = 2.980.000
Tiền thuê nhà nghỉ tại Cái Rồng = 2.600.000đ + 100.000đ ( phòng ở 02 người ) = 2.700.000 đ

C)Chi tiêu ngày thứ 7(11/5/2013) : 17.472.000 đ

Tàu cao tốc Cái Rồng 135.000* 26 men = 3.510.000đ
Buổi trưa: 3.542.000 đ
26 men * 120.000 = 3.120.000 đ
01 thùng lavie : 24*7 = 168.000
Nước ngọt buổi trưa : 20coca * 12.000đ = 240.000đ
01 đĩa trứng = 14.000đ

Chiều đi bãi đá : 970.000 đ
10 lavie : 7*10.000 = 70.000 đ
Xe đi bãi đá : 01 xe nhỏ( 400.000đ) + 01 xe to( 500.000 đ) = 900.000đ
Bữa tối BBQ: 9.450.000 đ
- (25 người * 300.000đ ) + 100.000đ( phụ thu không ăn hải sản ) = 7.600.000đ
- Nước ngọt 15 coca = 15*12 =280.000 đ
- 01 bò húc = 1*15.000đ = 15.000đ
- 6 lavie = 6*7.000đ = 42.000 đ
- 01 nước chanh = 1*12.000đ = 12.000đ
- Karaoke + lửa trại = 1.500.000đ
-
D)Chi tiêu ngày chủ nhật (12/5/2013): 23.925.000đ

Sáng :2.570.000đ
- 10 lavie = 10*7.000= 70.000đ
-Xe ra coto con : 01 xe nhỏ ( 500.000đ) + 01 xe to ( 600.000đ) = 1,100.000 đ
- Đò ra coto con: 02 chuyến * 700.000đ = 1.400.000 đ
Trưa tại coto :3.372.000đ
Ăn trưa = 26 người * 120.000 = 3.120.000 đ
Nước ngot = 21 * 12coca = 252.000đ
Tiền phòng tại coto :4.000.000đ
Danh mục SL Đơn Giá Thành Tiền
Phòng 303 1 750,000 750,000
Phòng 206 1 500,000 500,000
Phòng 301 1 750,000 750,000
4 phòng còn lại 4 350,000 1,400,000
Phụ thu người thừa 12 50,000 600,000

Tiền phòng này chúng ta đã tìm mọi cách mặc cả vì chúng ta check in vào lúc 8h15 và trả phòng vào ;úc 14h nên theo quy định giá này là rất tốt rồi.
Chiều : 3.545.000 đ
Tàu cao tốc Coto – Cái Rồng = 135.000*26 = 3.510.000đ
Nước lavie tại Cái Rồng =5 chai*5.000 = 25.000đ
Tối tại 559 và về Ngọc Khánh :10.448.000đ
Tiền ăn tối chủ nhật về 559 = 30 xuất(02 lái xe,02 bạn đi xe nhờ ) * 100 + 248.000( nước ngọt) = 3.248.000 đ
Tiền xe oto thuê xe oto = 7.200.000 (200.000đ bồi dưỡng lái xe)

E)Tiền off tối thứ 3 (14/5/2013) = 248.000đ

Tổng A+B+C+D+E = 2.972.000đ + 5.680.000đ + 17.472.000 đ+ 23.925.000đ+248.000đ = 50.297.000đ so với tổng thu là 50.400.000 đ
Vậy chúng ta còn 130 nghìn (so tiền này đề nghị mọi người cho ý kiến,do không chính xác được 100% do quá trình lead mua sắn có thể thừa thiếu một vài nghìn đồng nhưng đây là chênh lệch có thể chấp nhận được )

khanhsanyo
26-05-2013, 00:54
Riêng chi phí tiền cô tô con ra đã thấy vô lý.Ở đó họ không tính người,họ tính theo thuyền
Hai vợ chồng tôi ra găp hẳn thuyền trài thuê 300k cho 1 chuyến hai chiều,sau đó rủ thêm 1 đôi vợ chồng nữa share kinh phí.
Bình thường với đoàn đông thuê thuyền trọn gói thẳng với dân chài không quá 1tr cho 30 người.

hanoimen
26-05-2013, 01:01
Toi da noi vs ong r... tat ca tu mom ong ma ra... ong tra loi Sao cho hanh đong khai them tien doan Di... moi cai tu fb den phượt đều quanh co ... trong khi chi hỏi co 2 vấn đề...

Xl vi online bằng đt

danhlong28051982
26-05-2013, 01:10
CHI TIẾT CÁC KHOẢN CHI TRƯỚC CHUYẾN ĐI
STT DIỄN GIẢI SỐ LƯỢNG ĐƠN GÍA THÀNH TIỀN

1 Túi bigc 2 7,900 15,800
2 Khăn ướt 2 31,200 62,400
3 Khăn giấy 2 8,400 16,800
4 Đũa 1 39,200 39,200
5 Tăm 2 7,500 15,000
6 Cốc 2 22,000 44,000
7 Mỳ 30 7,200 216,000
8 Nước 48 3,600 172,800
9 Sữa tươi 32 6,500 208,000
10 Sữa chua 24 5,000 120,000
11 Xúc xích 6 37,500 225,000
12 Quýt 3 57,500 172,500
13 Bánh ngọt 20 9,900 198,000
14 Bánh ngọt 10 15,300 153,000
15 Thẻ điện thoại 1 50,000 50,000
16 Taxi bigc-kim mã 1 63,000 63,000
17 Chuyển khoản đặt cọc nhà nghỉ Cô Tô 1 22,000 22,000
18 Chuyển khoản đặt cọc nhà nghỉ Cái Rồng 1 22,000 22,000
19 Chuyển khoản đặt cọc xe 1 22,000 22,000
20 Chuyển khoản đặt NH 559 1 22,000 22,000
21 Bồi dưỡng lái xe 1 200,000 200,000
Tổng 2,059,500
Mục 1-15 Thất lạc hóa đơn nên đã đi xem lại giá ngày 25/05. Check báo giá tại bigc thăng long (nếu cần)
Mục 17-21 Check thông tin tại nhà cung cấp dịch vụ
Số lượng đồ ăn/ uống đã dùng là có thực. Ai dùng hơn số đơn vị đồ ăn/ uống của mình người đấy tự biết
Còn thiếu 20.000 chưa nhớ ra là khoản gì

Tổng 2,059,500
Mục 1-15 Thất lạc hóa đơn nên đã đi xem lại giá ngày 25/05. Check báo giá tại bigc thăng long (nếu cần)
Mục 17-21 Check thông tin tại nhà cung cấp dịch vụ
Số lượng đồ ăn/ uống đã dùng là có thực. Ai dùng hơn số đơn vị đồ ăn/ uống của mình người đấy tự biết
Còn thiếu 20.000 chưa nhớ ra là khoản gì
Vì là file exel nên mình không úp đc rõ nên các bạn chú ý theo dõi nhé.

khanhsanyo
26-05-2013, 01:20
@Danh Long : Đừng ms cho tôi,tôi không dám dây LLVT đâu,sợ lắm,lại nhận đc mấy ms bla bla thì chết.Cái điều tôi hỏi ông ngủ với Vũ Mai Lan sao ông không trả lời?
@Anh Hải : Bức xúc quá hả anh,không ngờ lại đánh thức anh dây.Giờ kêu mất hóa đơn thì bằng thừa anh ơi.Nhất là chi phí thuê này nọ trên cô tô,giá cả ở miệng cả,không có giấy tờ,người yêu lại làm thủ quỹ thì làm sao rõ ràng được.

khanhsanyo
26-05-2013, 01:23
Cho luôn quán cafe off nữa cho nó đàn Bà luôn thể :
Max cafe 101D1 Trần Huy liệu . Số điện thoại 04377727783
New cafe 103 b3 Trần Huy liệu 0438460293

Trước khi chửi anh em đàn bà xem lại tư cách đi.Ở đây tôi hiểu rõ ông 1 đấy.Lần sau off cô tô làm rõ mọi thử tôi sẽ xin đi và dắt theo 1 người nha.

danhlong28051982
26-05-2013, 01:34
Bây giờ đã la quá muộn nên tôi xin phép được giải trình câu hỏi về bữa trưa tại coto tăng từ 100 lên 200 vào ngày mai
Vậy xin các bạn diễn đàn phượt xem xét hai thành viên có những nội dung bôi nhọ tôi như trên
1) nói tôi dọa dẫm thành viên là đúng hay sai (ai dọa ai )
Cái thứ nhất tôi không thích cái kiểu trong nhà chưa tỏ ngoài ngõ đã tường nhé. Trong nhà anh em đóng cửa bảo nhau , cái đạo lút Việt Nam này ông phải thừa nhận với tôi là đúng
Ông tuyên bố trên nhóm tôi ăn bớt tiền , lấy 4 triệu của đội bạn ( ông đã tính chưa) ông giải thích thế nào, tôi cần chính cái con người bịa đặt của ông thừa nhận . Đó mới là cách giải thích tốt nhất cho tôi
3) tôi dọa ông và tôi đã làm cái gì, tôi dọa ai trong nhóm , như thế nào mà ông bảo tôi dọa
4)ông lôi cục 2 an ninh quân đội hay an ninh kinh tế là dọa ai, mục đích gì?
Ông trả lời cho anh em nghe cái
5) Việc vu khống không đúng sự thật trên tôi không thể nhận một lời xin lỗi xuông rồi bỏ qua ,không phải thích nói gì ,viết gì làm gì mà không cân nhắc xem xét
Tôi xin cung cấp thêm số điện thoại lái xe 29 chỗ Cái Rồng - Coto
0915356586
Số TK của tôi và các địa chỉ số tài khoản tôi đã chuyển khoản (nhờ các bạn nào làm ngân hàng check giúp xem có đúng ngày đấy tôi chuyển khoản không ,)
green coto Trần Đức Mạnh 0011001099374 Vietcombank chi nhánh 31- 33 Ngô Quyền - Hà Nội
Tài khoản của tôi số 11024722578013 ngân hàng techcombank Thanh Xuân nhận đc tiền chuyển lại cả anh Mạnh 800k do tính nhầm lẫn sang đoàn bạn tiền tàu thuyền vào ngày 14/5/2013
Tài khoản của nhà nghỉ tại Cái Rồng Mạc Thị Thọ 8005205024097 ngân hàng nông nghiệp và phát triển nông thôn chi nhánh Vân Đồn
Tài khoản nhà hàng 559 - sao đỏ - hải dương Tống Quang Tuấn 0341000007277 vietcombank chi nhánh Hải Dương
Giá tất cả đò dùng tại Big C tôi đã chụp lại ảnh đề nghị Lão Ngoan Đồng , Âm Thầm(Quý) chủ top bêu xấu đặt điều cho tôi vào nhóm xem lại hình ảnh hoặc nếu không tin vẫn cứ tình đặt điều thì bạn ra big C Thăng Long kiểm tra giá trực tiếp không nghi ngòe tôi sử dụng chỉnh sửa ảnh ( tôi làm đc sửa ảnh thế chắc tôi thiên tài )

nhanviennhatrang
26-05-2013, 12:45
Vẽ ra một chuyến đi mệt, lại còn đi 2-3 chục nữa. Vị nào trong đoàn lần sau đứng ra hô hào xem nó mệt thế nào. Đi không phải lo, về lại còn được nói, sướng nhỉ.

toan612
26-05-2013, 13:16
Vẽ ra một chuyến đi mệt, lại còn đi 2-3 chục nữa. Vị nào trong đoàn lần sau đứng ra hô hào xem nó mệt thế nào. Đi không phải lo, về lại còn được nói, sướng nhỉ.

Mình đi nhiều đoàn đông rồi, đông gấp đôi thế này cơ, nhưng mà về cả 50 con người, ai cũng vui vẻ, không qua lại một tiếng nào. Xong thi thoảng còn kêu lead lên cung để anh em đi tiếp.
Quan trọng là lead làm rõ ràng, và mọi người đều cảm thấy số tiền mình bỏ ra đều được chi tiêu xứng đáng. Và đứa nào dám bịa chuyện đặt điều, nói xấu ko đúng về lead chắc chắn sẽ có người đứng ra thanh minh, bảo vệ.

Còn nhìn thực tế ở đây bạn thấy thế nào rồi đấy.

danhlong28051982
26-05-2013, 13:59
https://www.flickr.com/photos/91936768@N04/8837830488/in/photostream/Để tiếp tục mở đường cho dư luận các thành viên trên diễn đàn Phượt tôi xin được up toàn bộ những bức ảnh,dịch vụ tại đảo Coto để các bạn tham khảo giá dịch vụ mà các thành viên Quý và Hải cho là không có giá trị để các bạn tham khảo giá và nếu có ý định đến coto thì cũng là một cẩm nang cần thiết
https://www.flickr.com/photos/91936768@N04/8837188417/in/photostream/lightbox/

babyone
26-05-2013, 14:12
Đợi , chờ hối kết

noiay
26-05-2013, 14:13
Gớm tranh luận ghi một mớ hoa cả mắt,,, e chỉ tháy đơn giản là từ trước đến giờ có trăm đoàn đy cô tô mà bt chi phí chỉ tầm 1m2, đến 1m5.. có tháy ai hết 1m9 đâu....bác tổ chúc mà ko biết điều đó à..AE người ta biết cả đấy chứ thế nào thì người ta mới phải đưa lên đây..nếu ăn vừa phải thì ai người ta nỡ như vậy khi có với nhau những kỷ niệm..haizz

transon_travel
26-05-2013, 14:17
https://www.flickr.com/photos/91936768@N04/8837830488/in/photostream/Để tiếp tục mở đường cho dư luận các thành viên trên diễn đàn Phượt tôi xin được up toàn bộ những bức ảnh,dịch vụ tại đảo Coto để các bạn tham khảo giá dịch vụ mà các thành viên Quý và Hải cho là không có giá trị để các bạn tham khảo giá và nếu có ý định đến coto thì cũng là một cẩm nang cần thiết
https://www.flickr.com/photos/91936768@N04/8837188417/in/photostream/lightbox/

Hình chụp bảng giá không cần thiết trong trường hợp này nhưng cảm ơn thông tin hữu ích, mấy cái đó mình có cả lố, mình ăn uống chi tiêu như nào là do mình đặt vs nhà hàng họ làm, hay vào nhà nghỉ thương lượng giá các kiểu nên bảng giá nó chỉ thích hợp vs những thứ như quán cafe thôi. Tôi vẫn theo dõi topic này liên tục, mong là bạn Long cùng chủ thớt lập top sớm có kết quả cuối cùng cho bà con đỡ hoang mang style!

gibear
26-05-2013, 14:23
Mình nghĩ mọi người nên nghĩ tích cực và chủ động hơn 1 chút.

- Các thành viên không có ý kiến ngay từ ban đầu, không giúp đỡ việc chuẩn bị, không sát sao thu chi, không phản hồi ngay khi thấy có vấn đề... thì cũng nên rút kinh nghiệm lần sau. Nếu lead và thủ quỹ phải lo nhiều thứ cho nhóm thì trích 1 khoản cho lead và thủ quỹ, bù đắp cho xăng xe, điện thoại..., khoản chi này tớ nghĩ hợp lí thôi.

- Leader nên công khai tài chính rõ ràng minh bạch. Leader được yêu cầu giải trình thì cứ giải trình đi, chứ chụp mũ, nói xấu thành viên (mình không nói đến việc nói đúng hay sai), nói dài dòng (không khác gì cả vú lấp miệng em), lảng tránh vấn đề chính, xóa comment trên facebook... chỉ làm trầm trọng vấn đề hơn thôi.

Tớ không đi nhưng có tham gia group trên facebook. Tớ thấy mọi người đã yêu cầu leader công khai tài chính từ lâu rồi, nhưng leader không có action phù hợp nên mới có topic này, chứ không phải như leader danhlong28051982 nói là "Cái thứ nhất tôi không thích cái kiểu trong nhà chưa tỏ ngoài ngõ đã tường nhé. Trong nhà anh em đóng cửa bảo nhau". Nói thế để bác leader tập trung vào vấn đề chính là minh bạch tài chính, đừng kéo dài làm gì, chỉ tạo điều kiện cho mọi người nghi ngờ bác thêm thôi.

khanhsanyo
26-05-2013, 18:10
Hình chụp bảng giá không cần thiết trong trường hợp này nhưng cảm ơn thông tin hữu ích, mấy cái đó mình có cả lố, mình ăn uống chi tiêu như nào là do mình đặt vs nhà hàng họ làm, hay vào nhà nghỉ thương lượng giá các kiểu nên bảng giá nó chỉ thích hợp vs những thứ như quán cafe thôi. Tôi vẫn theo dõi topic này liên tục, mong là bạn Long cùng chủ thớt lập top sớm có kết quả cuối cùng cho bà con đỡ hoang mang style!

Lần đầu tiên anh thấy em cm chuẩn.

khanhsanyo
26-05-2013, 18:15
Mình nghĩ mọi người nên nghĩ tích cực và chủ động hơn 1 chút.

- Các thành viên không có ý kiến ngay từ ban đầu, không giúp đỡ việc chuẩn bị, không sát sao thu chi, không phản hồi ngay khi thấy có vấn đề... thì cũng nên rút kinh nghiệm lần sau. Nếu lead và thủ quỹ phải lo nhiều thứ cho nhóm thì trích 1 khoản cho lead và thủ quỹ, bù đắp cho xăng xe, điện thoại..., khoản chi này tớ nghĩ hợp lí thôi.

- Leader nên công khai tài chính rõ ràng minh bạch. Leader được yêu cầu giải trình thì cứ giải trình đi, chứ chụp mũ, nói xấu thành viên (mình không nói đến việc nói đúng hay sai), nói dài dòng (không khác gì cả vú lấp miệng em), lảng tránh vấn đề chính, xóa comment trên facebook... chỉ làm trầm trọng vấn đề hơn thôi.

Tớ không đi nhưng có tham gia group trên facebook. Tớ thấy mọi người đã yêu cầu leader công khai tài chính từ lâu rồi, nhưng leader không có action phù hợp nên mới có topic này, chứ không phải như leader danhlong28051982 nói là "Cái thứ nhất tôi không thích cái kiểu trong nhà chưa tỏ ngoài ngõ đã tường nhé. Trong nhà anh em đóng cửa bảo nhau". Nói thế để bác leader tập trung vào vấn đề chính là minh bạch tài chính, đừng kéo dài làm gì, chỉ tạo điều kiện cho mọi người nghi ngờ bác thêm thôi.
Giả sử như bạn nói thì mình nói thẳng,là thằng thanh niên lập cung làm lead,muốn có chút như bạn nói ở trên,sau khi lập cung không nói rõ ,ghi rõ là tôi muốn có chút chi phí cho công sức làm lead.
Còn thực sự,riêng cung đi Cô Tô,alo là xong hết vì nó quá dễ chứ chả mệt nhọc gì.Ở Cô tô có anh Thế mở khách sạn,dù ở chỗ ảnh hay chỗ khác anh đều chỉ từ A đến Z khi bạn ở HN.
Còn thằng Nguyễn Danh Long đây thì khi um xum lên nó bắt đầu lại giở trò chống chế chứ chả thấy minh bạch đâu.
Riêng câu tôi hỏi ,nó ngủ riêng với Vũ Mai Lan sao không thấy nó tách bạch chi phí đó mà đâu thấy nó trả lời.
Nguyễn Danh Long : lại tiếp tục bài gì đây,tôi chờ anh xem anh có chiêu gì mới nào.

ngocquylc90
26-05-2013, 18:52
Có một thành viên trong hội đi phượt Cô tô, đã tổng hợp hết gần như toàn bộ ý kiến của mọi người, và yêu cầu Nguyễn Danh Long trả lời. Nếu giải thích rõ những điều này, xong là xong.. hiện tại là toàn nhận được những lời giải thích ( biết nói thế nào nhỉ ). có thể gọi là liên thiên, nan man, không đúng chủ đề, mập mờ...

(( Hi anh Long ND : Thực ra em cũng chẳng muốn dính vào chuyện này làm gì vì nó quá nhỏ nhặt .Nhưng có nhiều cái em thấy mọi người nên rõ ràng sẽ thoải mái hơn. Hôm đó khi anh nói với em và một cô bé nữa là mọi người đang có ý kiến về thu chi em đã khuyên anh tổng hợp và Up ngay chi phí thật chi tiết và rõ ràng cho mọi ng ngay sau chuyên đi, không biết anh có nhớ ko?
Em xin mạn phép tổng hợp lại những thắc mắc của mọi người :
- Tiền đi Big C những thứ anh mua mọi người thắc mắc là không có hoá đơn và tổng những thứ anh chi mọi ng cảm thấy không hơp lý (em nghĩ khi mua đồ chung cho mọi ng để rõ ràng thì ít nhất 1 ng trong đoàn kiểm chứng và đi cùng vừa là giúp đỡ lead vừa là giảm bớt gánh nặng cho anh hoặc tốt nhất là giữ lại hoá đơn).
- Tiền thu bữa ăn trưa ngày thứ 2 là 120k nhưng tại sao nhà nghỉ chỉ thu có 100k
- Tiền CoCa mọi người uống em thấy trong nhà nghỉ ko thấy điền vào bảng thu do chính tay chủ nhà nghỉ lập mà buổi trưa ngày thứ 7 và trưa ngày chủ nhật anh vẫn tính.Còn tiền Coca của BBQ thì họ có tính thật.
-Tiền thu BBQ của bên nhóm 9 người là 350k vậy họ cùng chung dịch vụ với mình mà phải chịu mức giá đó sao ,đi càng nhiều giá càng rẻ hơn chứ. Mình rủ họ đến chung vui mà họ lại phải trả mức giá cao hơn mình thì thật ngại với họ.
- Tiền thu của nhóm 9 ng thêm 500k trong khi bảng thanh toán của anh, mọi người lai ko thấy trừ số tiền này
- Quyền quản trị group có mỗi mình anh, nên quyền xoá hoặc cho phép ai chỉ có một mình anh thôi. Không lẽ mọi người tự xoá comment của mình ah và việc anh đã xoá comment của ai đó lại tăng thêm sự nghi ngờ cho mọi người
…………..
P/s Riêng về phần em thì đợt này đi mọi người khá vui và có một thời gian ý nghĩa và thư gian trên đảo.Cũng cảm ơn sự nhiệt tình của anh cho mọi người. Tuy nhiên mọi thứ được trả lời rõ ràng và minh bạch thì sẽ tốt hơn nữa anh ah ))

https://i353.photobucket.com/albums/r390/ngocquylc90/Untitled.png (http://s353.photobucket.com/user/ngocquylc90/media/Untitled.png.html)

Thành Viên " CHI VU " đã có những phản hồi về những giải trình " mỗi lần 1 khác " của anh Nguyễn Danh Long
Chịu khó đọc và hiểu nhé.

https://i353.photobucket.com/albums/r390/ngocquylc90/Untitled_Panorama1-1.jpg (http://s353.photobucket.com/user/ngocquylc90/media/Untitled_Panorama1-1.jpg.html)

Anh Nguyễn Danh Long à, tôi lúc nào cũng tôn trọng anh gọi anh là " Anh " lúc tôn trọng quá tôi gọi anh là " Ông ".
Còn anh thì gọi là cũng là Ông. còn anh gọi tôi là " Mụ " ý anh kêu tôi là đàn bà chứ gì, với anh bảo tôi xấu tính, xấu bụng ( đúng thật thực sự tôi bị mắc bệnh viêm đại tràng, cái hôm xơi BBQ của anh tổ chức, tôi phải chạy gấp về khách sạn để đi đánh đàn Chapi..i...i...i.. ị .ị .ị ). Đéo thèm chấp.
Mọi điều tôi viết trên đây, toàn là được đọc của mọi người và cũng có cảm nhận của tôi. Nếu mọi chuyện sáng tỏ, nếu chúng tôi sai, sẽ tổ chức 1 buổi off để hòa, và nếu anh vẫn không giải thích rõ ràng, minh bạch, đúng chỗ, đừng mong nhận 1 cái gì và đừng có nan man.
Vậy mong anh có trách nhiệm với cả đoàn và mọi người dân Phượt, trả lời rõ, đúng, chính xác..

danhlong28051982
26-05-2013, 19:05
Trước khi comment trên đc đăng tôi đã trình bày rõ toàn bộ noi dung chi phívaf nhưng vướng mắc của bạn mèo đen trong Facebook của nhóm. Vì vậy bạn nên xem xét lại mình.
Lời xin lỗi của bạn tôi không chấp nhận

danhlong28051982
26-05-2013, 19:22
Bạn Khachsanyo, bạn không tham gia cung nên bạn có cái nhìn chính xác hơn.Còn đứng sau bạn trong nhóm là ai, tôi biết nhưng tôi nghĩ đó là việc riêng của bạn
1) tôi đã trình bày vois nhóm ở Cái Rồng tôi vãn ngủ cùng 04 thành viên nam để tiết kiêm chi phí(04 người / phòng) , riêng phòng của người yêu Quý có 02 người , phụ thu tôi cũng không thèm đề cập
2) Tại coto có 02 bạn ra ở riêng và phụ thu , còn tôi vois người yêu tôi ở một phòng thì cũng phụ thu thêm 100k , tôi đã đăng và nói rõ nếu các bạn cảm thấy lead quyền lợi lớn quá tôi xin đóng lại quỹ . Các bạn không ý kiến
3)Tôi ở khách sạn với ai tôi nghĩ không cần báo cáo ai cả . Về vấn đề cá nhân này tôi sẽ gửi thông tin cho bqt diễn đàn để cảnh cáo bạn xâm phạm vào đời tư người khác . Đây không phải vấn đề trong top này.

khanhsanyo
26-05-2013, 20:42
Bạn Khachsanyo, bạn không tham gia cung nên bạn có cái nhìn chính xác hơn.Còn đứng sau bạn trong nhóm là ai, tôi biết nhưng tôi nghĩ đó là việc riêng của bạn
1) tôi đã trình bày vois nhóm ở Cái Rồng tôi vãn ngủ cùng 04 thành viên nam để tiết kiêm chi phí(04 người / phòng) , riêng phòng của người yêu Quý có 02 người , phụ thu tôi cũng không thèm đề cập
2) Tại coto có 02 bạn ra ở riêng và phụ thu , còn tôi vois người yêu tôi ở một phòng thì cũng phụ thu thêm 100k , tôi đã đăng và nói rõ nếu các bạn cảm thấy lead quyền lợi lớn quá tôi xin đóng lại quỹ . Các bạn không ý kiến
3)Tôi ở khách sạn với ai tôi nghĩ không cần báo cáo ai cả . Về vấn đề cá nhân này tôi sẽ gửi thông tin cho bqt diễn đàn để cảnh cáo bạn xâm phạm vào đời tư người khác . Đây không phải vấn đề trong top này.
Tôi cũng xin thưa bạn Nguyễn Danh Long là tôi cũng đang thu thập tin nhắn,các cuộc gọi có ghi âm để chuyển đến các cơ quan chức năng những lời hay ý đẹp của bạn đe dọa người khác đấy.
Bạn cứ chờ rồi xem nha.

ngocquylc90
26-05-2013, 21:44
Đọc kỹ hướng dẫn nhé.. suy diễn giỏi lắm cơ
Anh đã minh bạch cái quái gì đâu để chúng tôi phải xin lỗi. Chúng tôi sẽ xin lỗi nếu sai, nhưng theo chiều hướng này không thấy gì sai cả. Ảo tưởng
Nào, anh hãy trả lời những gì anh mèo nói để ở trên này, đừng có lằng nhằng.. cái ông này toàn liên thiên.. không bao giờ dám trả lời váo cái chính.

Trước khi comment trên đc đăng tôi đã trình bày rõ toàn bộ noi dung chi phívaf nhưng vướng mắc của bạn mèo đen trong Facebook của nhóm. Vì vậy bạn nên xem xét lại mình.
Lời xin lỗi của bạn tôi không chấp nhận

hanoimen
26-05-2013, 23:02
Hơn chục ngày... có mỗi câu hỏi là tại sao ông kê thêm tiền đoàn, tại sao thu thêm tiền của đoàn 9 người mà k thông báo lại mọi người (đến khi mọi người thắc mắc thì bắt đầu vòng vo), hóa đơn bigC đâu thì k thấy ông trả lời... cm qua lại đôi co, bắt bẻ từng câu từng chữ khác gì bà bán vải chợ Hôm đâu... trong khi cái cần trả lời thì k nói... rõ hazzz... ông có liệt kê cả đống thứ ra thì vẫn chả thấy có gì minh bạch cả... TÔI XIN NHẮC LẠI... TÔI SAI TÔI SẼ CÔNG KHAI XIN LỖI ÔNG VÀ THÀNH VIÊN ĐOÀN... CÒN THÌ ÔNG VỚI TRÁCH NHIỆM CỦA 1 THẰNG LEAD THÌ LÀM GÌ CŨNG MINH BẠCH RA...

TO 1 số bạn: các bạn đừng có nói theo kiểu tát nc' theo mưa... nếu nói lead làm vất vả thế nọ thế kia... ai làm lead cũng đều biết cái sự "vác tù và hàng tổng" đấy rồi... nếu ngại thì đừng làm... làm rồi thì đừng đòi hỏi... đôi khi sau chuyến đi đôi với lead chỉ 1 câu cảm ơn thôi cũng đã cảm thấy ấm lòng rồi... còn nếu muốn có vài trăm bạc... vài triệu bạc qua chuyến đi của phượt thì xl sang mà làm tour... ai cấm đâu... còn k thì mở mồm ra mà đòi hỏi ngay từ đầu đi... chả mấy ai nề hà gì vài trăm bạc ... Ở ĐÂY LÀ CHÚNG TÔI CẦN SỰ MINH BẠCH

bigsiu80
26-05-2013, 23:10
Mình thích câu "sau chuyến đi đối với lead chỉ 1 câu cảm ơn thôi cũng đã cảm thấy ấm lòng rồi" <3

khanhsanyo
26-05-2013, 23:16
Hơn chục ngày... có mỗi câu hỏi là tại sao ông kê thêm tiền đoàn, tại sao thu thêm tiền của đoàn 9 người mà k thông báo lại mọi người (đến khi mọi người thắc mắc thì bắt đầu vòng vo), hóa đơn bigC đâu thì k thấy ông trả lời... cm qua lại đôi co, bắt bẻ từng câu từng chữ khác gì bà bán vải chợ Hôm đâu... trong khi cái cần trả lời thì k nói... rõ hazzz... ông có liệt kê cả đống thứ ra thì vẫn chả thấy có gì minh bạch cả... TÔI XIN NHẮC LẠI... TÔI SAI TÔI SẼ CÔNG KHAI XIN LỖI ÔNG VÀ THÀNH VIÊN ĐOÀN... CÒN THÌ ÔNG VỚI TRÁCH NHIỆM CỦA 1 THẰNG LEAD THÌ LÀM GÌ CŨNG MINH BẠCH RA...

TO 1 số bạn: các bạn đừng có nói theo kiểu tát nc' theo mưa... nếu nói lead làm vất vả thế nọ thế kia... ai làm lead cũng đều biết cái sự "vác tù và hàng tổng" đấy rồi... nếu ngại thì đừng làm... làm rồi thì đừng đòi hỏi... đôi khi sau chuyến đi đôi với lead chỉ 1 câu cảm ơn thôi cũng đã cảm thấy ấm lòng rồi... còn nếu muốn có vài trăm bạc... vài triệu bạc qua chuyến đi của phượt thì xl sang mà làm tour... ai cấm đâu... còn k thì mở mồm ra mà đòi hỏi ngay từ đầu đi... chả mấy ai nề hà gì vài trăm bạc (có những chuyến đi về rồi... off share ảnh rồi mà vẫn còn thừa tiền (cũng chỉ 1, 2 trăm nghìn)... lúc đó bắt lead chia ra mà trả cho tất cả mọi người ah... Ở ĐÂY LÀ CHÚNG TÔI CẦN SỰ MINH BẠCH

Chuẩn đó anh.
Đôi khi đi với nhau xong,về là cái tình,như e cưới cái ới anh xuất hiện ngay hem.

chuoiviet
26-05-2013, 23:41
Riêng câu tôi hỏi ,nó ngủ riêng với Vũ Mai Lan sao không thấy nó tách bạch chi phí đó mà đâu thấy nó trả lời.
Nguyễn Danh Long : lại tiếp tục bài gì đây,tôi chờ anh xem anh có chiêu gì mới nào.
Bạn khanhsanyo ơi, mình nghĩ ở đây là topic bàn về vấn đề chi tiêu của bạn Leader Nguyễn Danh Long trong nhóm Cô Tô của bạn. Mình lập cung và Leader có nhiều đôi đi với nhau, đầu tiên là mình hay hỏi là các bạn ngủ riêng hay ngủ chung với đoàn. Nếu các bạn đấy muốn ngủ riêng thì mình cũng sẽ sắp xếp phòng cho các bạn ấy và sẽ trừ cho các bạn đấy tiền ngủ. Ví dụ như ngủ 1 đêm là 75k/người thì mình sẽ trừ cho các bạn đấy 150k và các bạn đấy sẽ tự trả tiền phòng (tất nhiên là phòng cũng do mình đặt và mặc cả trước cho các bạn).
Như vậy cũng là chuyện bình thường mà. Nhưng mình nghĩ bạn đừng nêu đích danh tên bạn gái của bạn Long ra vì thật ra đó là người yêu của bạn Long không liên quan gì đến ở đây(Nếu có liên quan thì cũng rất ít). Và topic này lập ra là chỉ với mục đích các bạn và mọi người trong nhóm đi Cô Tô vừa rồi của bạn muốn bạn Long rõ ràng mình bạch về tài chính của chuyến đi
Vì vậy mình nghĩ chỉ tập trung vào vấn đề bạn Long còn người yêu của bạn Long thì bạn đừng nói đến và đừng nêu đích danh tên bạn ấy ra.

transon_travel
27-05-2013, 00:04
Lần đầu tiên anh thấy em cm chuẩn.

Hóa ra mọi lần mềnh toàn cmt rác sao =))

thik_di_choi
27-05-2013, 01:39
Haiz. Vãi với các bạn. Có chuyện một tí mà các bạn nói với nhau như hắt nước đổ đi. Tôi cũng không đồng ý việc leader đòi hỏi quyền lợi gì vì bản thân người đứng ra làm leader cũng vì thích mà làm thôi. Nhưng các bạn cũng xem lại là làm lead có sung sướng gì không nhé. Tổ chức một đoàn đông, 9 người 10 ý, toàn thân thuộc với nhau lắm lúc còn bực mình nữa là mới quen nhau. Bản thân các bạn mem có dám khẳng định các bạn hào sảng, khoáng đạt không. Làm cái thân leader lắm lúc phải lo cả việc đi ỉa cho các bạn ấy, bị hành còn nhuc hơn cả guide tour, vì guidetour còn có chính sách công ty mà đổ vạ, chứ lead mà lệch một tí thì đổ vào mắt. Vậy nên các bạn cảm thấy nghi ngờ thì sao không kiểm tra ngay. Lúc thanh toán tiền, bạn nào kỹ tính sao ko ra giúp lead lấy hóa đơn, phiếu thu hoặc giả chỉ nhớ con số thôi, có gì thì thắc mắc luôn.
Góp ý với mấy bạn hóng hớt là ko phải chuyện của mình thì đừng vào góp dưa, qui chụp nọ kia, chả hay ho gì đâu

ngocquylc90
27-05-2013, 02:51

Trích tại điều thắc mắc số 1 của anh NGUYỄN DANH LONG "Riêng phòng của người yêu Quý có 02 người , phụ thu tôi cũng không thèm đề cập " ( Bạn tôi và Chị H vợ của anh Mèo Đen )..
Chả là, sự việc như này:
12h30 chúng tôi tới nhà nghỉ ở Cảng Cái Rồng, chúng tôi xuống xe, vào nhà nghỉ, tổng đoàn có 26 người, nghĩa là 4 người 1 phòng vậy dư ra là 2 người. Chính anh Mèo Đen đã xin anh NGUYỄN DANH LONG 1 phòng 2 giường đơn để nghỉ cho 4 người chúng tôi. Nhưng anh NGUYỄN DANH LONG dứt khoát không cho ( không hiểu sao ).
Tôi và anh Mèo đã lên phòng khác, đêm hôm đó phòng tôi ngủ có tận 5 thằng, phải kê 2 giường đơn sát với nhau mới ngủ đủ.
Còn phòng đơn, chính là cô chủ nhà nghỉ đã đưa ra cho đoàn nói là phòng của đoàn cùng với 1 mớ chìa khóa các phòng đôi, đúng lúc anh Mèo đang đứng ở gần quầy, anh Long cũng có mặt ở đó đã phân chìa khóa cho các bạn nữ lên phòng trước để nghỉ. Phòng đơn đó đã đưa cho 2 bạn nữ đang chờ phòng ở đó là bạn tôi và chị H vợ của anh Mèo.
Ở đây chúng ta có 2 vấn đề cần minh bạch luôn:
- 1: Tại sao khi anh NGUYỄN DANH LONG đứng ở đó, sao không thông báo luôn phòng đó không được nghỉ, và nếu nghỉ sẽ phải phụ thu thêm, và trong những ngày tiếp theo không thông báo, cho đến tận bây giờ đòi thèm với chả thèm ( vớ vẩn ).
- 2: Điều 2 của anh NGUYỄN DANH LONG " còn tôi vois người yêu tôi ở một phòng thì cũng phụ thu thêm 100k ". Đoàn chúng tôi vẫn còn lưu lại toàn bộ bảng chi tiêu của anh đã đăng sau 1 tuần anh kêu công việc bận, mãi mới ra bảng chi tiêu KHÔNG HỀ THẤY CÓ KHOẢN NÀO LÀ PHỤ THU TIỀN PHÒNG CỦA ANH VÀ NGƯỜI YÊU ANH.. Thế là sao

Anh hãy trả lời những điều anh Mèo Đen thắc mắc về anh ở trên Phuot.VN này đi. Cứ thích làm nhạc công đánh trống lảng cơ.

blackcat83hn
27-05-2013, 08:54
.

Hôm đó anh nói với em là anh đặt 1 phòng 4 người(và 2 người 1 giường) nên em xin anh để em với vợ và 2 đứa em của em 1 phòng vì tụi em quen nhau. Anh nói bên kia là dành cho nữ còn mấy anh em trai ở với nhau nên em thôi ko ý kiến gì nữa. Nhưng cuối cùng lại dư 2 người và phải ở thêm 1 phòng đơn vì có 26 ng di(4ng x 6 phong = 24) và cô chủ nhà cùng anh bảo chỉ còn 1 phòng 1 giường nên em để vợ và bạn gái quý ở phòng đó. Sao lúc đó anh ko bảo là phòng đó có phụ thu hay nói với em...Nếu thiếu thì em xin trả thêm tiền :(

Omerta_Vn
27-05-2013, 11:24
Bạn chia buồn với chủ topic thì mình like, còn chia buồn với bạn Long thì ngược lại.

Chia buồn với chủ thớt mà. Vụ việc rồi cũng chìm xuồng như bao vụ khác thôi, với những ai đã, đang và sẽ xê dịch nên biết tự bảo vệ chính mình.

Oaoaoa
28-05-2013, 01:46
Buồn cười với Admin CVN thiệt, bài đăng mục đích là cảnh báo cho các phượt thủ trước khi join cung đâu chỉ vấn đề tài chính mập mờ. Cần phải sáng tỏ các vấn đề trong phượt thì mới trở thành sân chơi lành mạnh được. Đã có ai dám nhìn nhận thẳng thắn vào cộng đồng phượt chưa, đã có ai dám lên tiếng hay chỉ là ngậm bồ hòn làm ngọt để rồi tình trạng cảnh báo vẫn chỉ là cảnh báo còn nó xảy ra thì là mặc nhiên.

khanhsanyo
28-05-2013, 03:06
Thằng hèn này té rồi.

khanhsanyo
28-05-2013, 03:08
Bạn khanhsanyo ơi, mình nghĩ ở đây là topic bàn về vấn đề chi tiêu của bạn Leader Nguyễn Danh Long trong nhóm Cô Tô của bạn. Mình lập cung và Leader có nhiều đôi đi với nhau, đầu tiên là mình hay hỏi là các bạn ngủ riêng hay ngủ chung với đoàn. Nếu các bạn đấy muốn ngủ riêng thì mình cũng sẽ sắp xếp phòng cho các bạn ấy và sẽ trừ cho các bạn đấy tiền ngủ. Ví dụ như ngủ 1 đêm là 75k/người thì mình sẽ trừ cho các bạn đấy 150k và các bạn đấy sẽ tự trả tiền phòng (tất nhiên là phòng cũng do mình đặt và mặc cả trước cho các bạn).
Như vậy cũng là chuyện bình thường mà. Nhưng mình nghĩ bạn đừng nêu đích danh tên bạn gái của bạn Long ra vì thật ra đó là người yêu của bạn Long không liên quan gì đến ở đây(Nếu có liên quan thì cũng rất ít). Và topic này lập ra là chỉ với mục đích các bạn và mọi người trong nhóm đi Cô Tô vừa rồi của bạn muốn bạn Long rõ ràng mình bạch về tài chính của chuyến đi
Vì vậy mình nghĩ chỉ tập trung vào vấn đề bạn Long còn người yêu của bạn Long thì bạn đừng nói đến và đừng nêu đích danh tên bạn ấy ra.ông Phong chuối trật tự đê.Ông biết thằng ôn này và người yêu nó thế nào đâu mà lên tiếng.Ở đây tôi là người hiểu nó và bạn gái nó nhất đấy.

AnhsonQ
28-05-2013, 07:24
[QUOTE=danhlong28051982;892999] Trích...
"Tôi làm top nay không để tranh luận với các bạn ,một số thành viên có ý định bôi xấu tôi ...."
Bác nói A&e Thành viên có ý bôi xấu bác ?? Họ được cái gì khi làm như vậy hả ???? suy nghĩ kỹ trước khi nói Bác Leader nhá!!!
Dù sao thì cũng nên rút tí kinh nghiệm cho lần sau để vui vẻ cả nhà..... Bà con Phượter mình....he he ;)

DocHanh
28-05-2013, 10:59
Buồn cười với Admin CVN thiệt, bài đăng mục đích là cảnh báo cho các phượt thủ trước khi join cung đâu chỉ vấn đề tài chính mập mờ. Cần phải sáng tỏ các vấn đề trong phượt thì mới trở thành sân chơi lành mạnh được. Đã có ai dám nhìn nhận thẳng thắn vào cộng đồng phượt chưa, đã có ai dám lên tiếng hay chỉ là ngậm bồ hòn làm ngọt để rồi tình trạng cảnh báo vẫn chỉ là cảnh báo còn nó xảy ra thì là mặc nhiên.

Những nhật xét, đánh giá của bạn, có thể viết ở 1 topic khác, khu vực khác chứ không phải ở đây. Bạn nên hiểu rằng, phuot.vn lập ra để kết nói những người có cùng sở thích lại với nhau, không phân biệt già trẻ lớn bé, nam hay nữ, ngành nghề, trình độ, cùng khác phá những vùng đất mới, những chân trời mới. Phuot.vn là nơi gặp gỡ, thảo luận về những cung đường, những kế hoạch chinh phục của các thành viên, cũng như những cảm nhận của mỗi thành viên sau chuyến đi, và chia sẻ thông tin cho những người đi sau.
Người ta nói, 9 người 10 ý, mỗi người có tính cách, suy nghĩ khác nhau, phuot.vn không phải là đại diện cho tất cả mọi người. Những chuyện bạn nêu không phải là không có nhưng rất hiếm khi. Không chỉ vì những hành động chủ quan của 1 vài cá nhân mà gán ghép cho cả diễn đàn được. Để bảo vệ các thành viên khi tham gia các hành trình, nhất là các mem mới, hạn chế tối đa những khuất tất, những sự cố đáng tiếc xảy ra, BĐH đưa ra 1 số nội quy, mà hình như các bạn chưa chú ý thực hiện 1 cách nghiêm túc. Sau cùng," tiên trách kỷ, hậu trách nhân", mỗi thành viên tham gia chuyến đi đều phải ý thức và có trách nhiệm với chính bản thân mình.

Una
28-05-2013, 11:57
Chào các bạn,

Mình đọc topic này sáng giờ... suy nghĩ không biết có nên gõ vài dòng không nữa.
Nhưng- đây là lúc để các MOD, ADMIND vào cuộc rồi đấy ạ. Hãy làm người thứ Ba đứng ra đại diện để các bạn làm rõ ràng chuyện này.
Bên A- hanoimen
Bên B- danhlong
Bên A và bên B có trách nhiệm cung cấp tất cả những chứng từ, chứng cứ của sự việc- nghiêm cấm bôi nhọ nói người này kia xấu bụng, hay nói thớt vô trách nhiệm... blablabla

MOD và ADMIND tổng hợp lại thông tin để xem bên nào đúng, có cần đưa thớt vào danh sách đen.... hay không.
Mod có quyền xóa các comment chỉ vào bình loạn mà không góp một chút thông tin gì.

Đã đến lúc chúng ta cần sự can thiệp của BQT diễn đàn, đừng để mọi người tranh cãi với nhau gây mất đoàn kết. Kết luận cuối cùng như thế nào, mọi người cũng phải tôn trọng kết luận của BQT. Một lời xin lỗi công khai cũng là điều nên làm.

Đôi lời đóng góp thôi ạ, mong các MOD thông cảm. 10 pages rồi, mà chưa thấy BQT có ý kiến chính chống gì, chỉ góp một vài ý kiến cá nhân vậy thì chẳng kết thúc được đâu ạ.

Thân!

babyone
29-05-2013, 13:00
Tôi băn khoăn nhiều về việc các thành viên cùng tham gia chuyến đi cảnh báo Leader lợi dụng lòng tin của mọi người để trục lợi. Sau rất nhiều bài trao đổi qua lại giữa các bạn, tôi vẫn chưa thấy có bạn nào tổng kết leader này đã biển thủ bao nhiêu tiền?

Về thành viên danhlong28051982 : vi phạm nghiêm trọng Nội quy của Box Tìm bạn đồng hành qua việc mở topic Cô Tô ngày trở lại từ 18h thứ 6 ngày 10-12/5/2013 (3 ngày 2 đêm) (https://www.phuot.vn/threads/88866-C%C3%B4-T%C3%B4-ng%C3%A0y-tr%E1%BB%9F-l%E1%BA%A1i-t%E1%BB%AB-18h-th%E1%BB%A9-6-ng%C3%A0y-10-12-5-2013-%283-ng%C3%A0y-2-%C4%91%C3%AAm%29), sau khi thu thập được thông tin của các thành viên đăng ký chuyến đi đã không hoàn thành việc chia sẻ thông tin tổ chức chuyến đi và sau đó là không công bố công khai thu chị.

Vì hành vi cố tình vi phạm này, thành viên danhlong28051982 không được tiếp tục mở topic mới trong Box Tìm Bạn đồng hành và tổ chức chuyến đi 01 năm.

CVN
29-05-2013, 14:42
Ý thức kém là từ các thành viên đoàn. Nếu ai cũng tôn trọng và làm theo quy định mà diễn đàn đã đưa ra thì đã không có lùm xùm gì liên quan đến tiền nong. Đàng này các bạn lôi nhau lên facebook tự chơi với nhau, tự ủy thác cho leader quá nhiều trong viẹc thu chi... Giờ thấy bị thiệt ít tiền thì lại lên Phượt để bới móc nhau.

Xin đóng topic!

CVN
29-05-2013, 17:53
Xin nói thêm là các bạn trong đoàn nói đây là việc các bạn ấy cảnh báo cho cộng đồng.

Vâng, cảm ơn các bạn đã cảnh báo! Tuy nhiên, những gì các bạn thể hiện qua các bài viết bên trên đã vượt quá xa khỏi mục đích cảnh báo. Bới móc chuyện riêng tư của người khác, chuyện tranh chấp với người yêu cũ, đến chuyện ngủ nghê với ngừoi yêu hiện tại v.v... Đó là những việc không bao giờ nên (chưa nói đến việc không được phép) làm!