PDA

View Full Version : PKM: Kênh Đông - Chưa đi chưa biết [08/08/2010]

deny
29-07-2010, 17:45
KHỞI ĐỘNG THÁNG 8 BẰNG 1 HÀNH TRÌNH NHO NHỎ

*Tiếp tục phát huy Truyền Thống PKM - MỖI TUẦN 1 CHUYẾN ĐI
* Bạn sẽ đi đâu? Khi mà ai cũng có lịch phượt kín mít? Và bạn không đu theo đc?
* Bạn mơ ước đi cung đường 722 nhưng thời gian và điều kiện không cho phép?

Hôm nay, xả hơi sau những chuyến dài PKM - Phượt Không Mệt Mỏi - làm một chuyến nho nhỏ
- Chương trình Khởi động tháng 8 HOANG DẠI mang tên Đi chưa chắc về

Hành trình như sau:
* Thời gian: 1 ngày, khởi hành 6h sáng CN (08/08/10) Tại Ngã Tư An Sương, về tối chủ nhật (08/08/10)
* Phương tiện: xe máy
* Cung đường: Kênh Đông - Sình lầy, trơn trợt..

Ghi chú:
- Tinh thần của nhà PKM là: chơi tới đâu hay tới đó, các bạn nếu có tinh thần phượt - không mệt mỏi
- Các bạn nào quen đi đường quốc lộ, quen đi theo chương trình vạch sẵn thì sẽ phải trải nghiệm một phong cách mới hoàn toàn.
- Mỗi người bắt buộc phải quàng cổ 1 cái khăn rằn, ai chưa có thì BTC sẽ đăng ký mua (10k) và phát sau (khăn này sẽ dùng cho tất cả chuyến đi của PKM)
- Không đi xe tay ga.
* Kinh Phí: 50K
* Xăng thì xế + ôm cưa đôi
- Gạch đá đặt lụm hết, nhưng là diện stanby. Chỉ khi off vào thứ 3 (3/8) tại Bệt lúc 19h - Chỗ cũ - Có đi + deposit hoặc SMS qua điện thoại thông tin chi tiết mới vào chính thức.
- Ôm nếu không có xế thì tự chạy xe hoặc tự tìm xế.
- Chương trình có thể thay đổi vào giờ phút chót tùy thuộc vào có mưa hay không.

Danh sách

1- Deny [x]
2- Buonho [o]
3- Trần uy [x]
4- Ms.Thùy [o]
5- Demiboy [x]
6- Ms. Mai [o]
7-d0raem0n_map [x]
8- d0raem0n_coi [o]
9- Cao.Mr [x]

Một vài hình ảnh Bonus:

Con đường khi không có mưa:

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1184&pictureid=29345

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_tn_010810/IMG_0430.jpg

Và khi có mưa:

https://i273.photobucket.com/albums/jj232/hieept/p_Bde_t8/IMG_0352.jpg

Buonho
29-07-2010, 17:47
Òi, nhanh quá, em đi nè, mở hàng nha.

rjno
29-07-2010, 17:53
Anh Deny ơi ời kênh đông ở đâu thế em hổng biết chỗ này hjhj

Buonho
29-07-2010, 18:25
@ Rjno : Hệ thống Kênh Đông gồm 46 dòng kênh trong đó kênh chính Đông dài hơn 60Km bắt đầu từ đập chính hồ Dầu Tiếng đến xã Tân Phú Trung . Kênh Đông cấp nước tưới cho các huyện Dương Minh Châu , Trảng Bàng,Củ Chi và một phần huyện Gò Dầu .
https://www.phuot.vn/threads/6686-Phượt-1-vòng-cung-Tây-Ninh-Khám-Phá-đảo-Nhím-thăm-chiến-khu-xưa./page2

sututocxu1984
29-07-2010, 19:59
U rà u rà u rà đã quá!
Mặc dù chưa biết cái kênh Đông là cái quái gì cả, nhưng ẻm nghe đi về trong ngày CN là ẻm ráng đu đeo theo, bằng bất cứ cách nào: reply hả, tin nhắn này, gọi điện ( chuyện nhỏ), off iếc ( bệnh gì phải cử). Thấy ai cũng xôm tụ chuyến Bà Đen mà ẻm đây ấm ức, vì không thể cứ xin nghỉ làm ngày T7, nhất là những vụ làm cho chuyến đi thêm phần kịch tính căng thẳng, mà ẻm đây ngậm ngùi không thể giúp gì cho anh em ( mà em ngộ lém các bác, cứ thấy chuyến nào càng ầm ĩ, nhiều xì căn đan, là ẻm càng khoái, quyết tâm không bỏ cuộc, đã chơi là chơi tới cùng, mình có làm gì đâu mà sợ, đi chơi thôi mà, ai cản bước ta). Bác deny cho em đặt 1 con sư tử nhé bác, mà em khoái gì cứ ngon - bổ - rẻ.

KhungLongCoi
29-07-2010, 21:47
Èo, bữa đó đang ở Hàm Thuân Nam chơi với cty rồi. Tiếc nhỉ?

Summer_Flower44
30-07-2010, 10:04
Nếu ko được đi chuyến Bảo Lộc_Đơn Dương_Đà Lạt_Nha Trang,...(!)
Nếu có ai đó chịu làm xế chở chị Mơ huyền (Mờ) này,....(!)

Thì Mơ sẽ đi nhá :))

muabuon
30-07-2010, 13:43
Cho em đăng ký 1 suất ôm nhé :)

zaik
30-07-2010, 16:14
Cho mình hỏi mem mới join được không ?

Tổng hành trình của chuyến đi này là bao nhiêu kms ??

Nếu được cho mình thông tin off và deposit luôn. Thanks!

deny
30-07-2010, 16:24
1- Mem mới join được
2- Off lúc 7h tối (19h) ngày 3/8 tại Bệt (Góc ngã 3 Nam kỳ khỏi nghĩa - Hàn Thuyên), vỉa hè đường Hàn Thuyên, khúc giữa Pasteur và NKKN.
3- Có gì ra đó gọi đt cho mình :D

zaik
30-07-2010, 16:40
Ok deny, tối thứ 3 gặp nhé, công ty mình sát bên.

nthn1989
30-07-2010, 17:00
Đi bờ kênh Đông mùa này khá phiêu, không đơn giản là đi không được thì quay lại đâu ;). Các đoạn đường nhựa cắt qua kênh cách nhau từ 10-15Km không có cửa để thoát ra đường nhựa khi mưa lớn đâu .

Thí dụ nhe : không lẽ gặp sình hơi hơi là quay về , sẽ cố vượt nhưng rồi gặp sình nhiều hơn hay trời bất ngờ đổ mưa thì đi tiếp không được mà quay về cũng không xong (Vượt 7Km đường sình là không khả thi) nhất là với các bạn không nắm vững hệ thống đường trong khu vực và khả năng tự định vị kém.

Do đó cần nghiên cứu bản đồ không ảnh để chuẩn bị các đường thoát ra các bãi sình trên đoạn Đồng Lớn - TL6 , TL6 - Bời Lời, Bàu Đồn - Lộ Bến Củi và đoạn gần cuối kênh . (đoạn cuối kênh rất tốt do đó dễ lầm lắm nhe ;) ) . Khả năng phải chạy trong rừng cao su là rất lớn do đó cần mang theo GPS để định vị .

Các đoạn đầu kênh từ Tân Phú Trung lên Trung Hưng là đi vô tư trong mọi thời tiết (chỉ dằn và hơi trơn khi có mưa thôi) .

Mấy lời nhắc nhỡ không nhằm mục đích làm nản lòng các bạn . Chỉ để các bạn nhìn nhận một cách nghiêm túc cung đường mà chuẩn bị chu đáo . Cần bản đồ không ảnh thì vào wikimapia mà in , cần đánh dấu các điểm định vị (vì bản đồ không có chữ) .

deny
30-07-2010, 18:06
Cảm ơn bạn, mình cũng biết chuyện này, vì thế mình có ghi chú: - Chương trình có thể thay đổi vào giờ phút chót tùy thuộc vào có mưa hay không.
Ngoài ra, mình không nhận gạch.. vì các bạn phải thật sự đi được mới nên đi.

Chuyện mà đi vào đó rồi, xui gặp mưa không thể quay ra là điều hiển nhiên, cần chuẩn bị đường thoát. Mình cũng muốn nói với các bạn đặt gạch, vì sao chuyến này mình khó trong việc đặt gạch, vì các bạn có thể lao xuống sông bất cứ lúc nào.

Hãy suy nghĩ kỹ trước khi đặt gạch nhé

Chuyến đi sẽ gút lại trong vòng 3-5 xe (6-10 người)

Thân.

zaik
03-08-2010, 16:28
Do có việc bận nên không thể join chuyến này rồi. Chúc mọi người lên đường vui vẻ.

Pé_Nhí
03-08-2010, 22:36
anh à :"> em dk 1 vé ạ.

Pé_Nhí
03-08-2010, 22:38
1- Mem mới join được
2- Off lúc 7h tối (19h) ngày 3/8 tại Bệt (Góc ngã 3 Nam kỳ khỏi nghĩa - Hàn Thuyên), vỉa hè đường Hàn Thuyên, khúc giữa Pasteur và NKKN.
3- Có gì ra đó gọi đt cho mình :D

em có ra.xem như em đi of rùi nha :D

Demi
04-08-2010, 06:56
Em cũng ném cục gạch chơi hehe thấy ngày đẹp hi vọng chuyến đi cũng đẹp tình hình chân em nó tróc da chưa lành chuyến này chắc lại vuợt lên chính mình phát nữa quá, mà vuợt ko đuợc thì bác cõng em về nhá =))

kongfuson
04-08-2010, 14:49
Chào Deny, đường kênh Đông có thể tập dượt cho 722 :D. Cá nhân tui đã đi trong mưa rồi. Có vài điều lưu ý:

Thử cảm giác phiêu lưu (có thể) chỉ dành cho đi số ít (khoảng 2,3 xe). Vì kênh Đông có những đoạn cắt ngang là đường mòn (quê) cách khoảng 5,7 km là có. Men theo đó có thể ra đc đường lơn nhưng phải có tí kinh nghiệm khi bị lạc trên đường "quê". Nên dự trù trứoc khả năng phán đoán vì kênh Đông khá hoang vắng ít có ng để hỏi đường. Nên tìm hiểu các tên địa phương đi qua để khi gặp ng có thể hỏi đường ra nơi gần nhất. Vd như tui bị kẹt ở K13 men theo đường kênh gặp nhà dân hỏi chạy vòng thoát ra gẩn chợ Bàu Đồn. 1 lần bị kẹt men theo 1 đường kênh hỏi đc đường ngang qua xã Đôn Thuận rồi thoát ra ngã 4 Bùng Binh.

Khi bị như thế này

nên dừng lại, cạy hết đất ra.

Khi thấy trời chuyển giông, sẽ có nhiều sét. Nếu đang trên đoạn mà chỉ có đồng không đất trống nhanh chóng tìm ngay 1 ngã rẽ, tìm 1 nhà gần nhất trú tạm. Cá nhân tui vừa tìm đc nhà trú tạm thì sét đánh cái rầm ngay cạnh nhà, đèn đóm tắt hết. Đêm đó thật là hú vía.:D

Và cuối cùng thì đường kênh Đông nếu trời mưa lớn thì chỉ dành cho 2,3 xe, ko đi nhiều đc đâu. Chúc các bạn có chuyến đi "thú vị":D

tranuy
04-08-2010, 17:35
Quăng 1 cục gạch trước, nếu đi được sẽ đi.

d0raem0n_map
04-08-2010, 17:43
deny cho nhà D0raem0n Củ Chi đăng ký 1 suất x-o nhé.à,sẵn deny cb dùm 2 cái khăn rằn:D,hôm đó "thanh toán" :)).up xong pics bên hồi ức thì update lại hành trình cụ thể chuyến kênh Đông dùm nhé.:D

deny
04-08-2010, 17:53
... Cá nhân tui vừa tìm đc nhà trú tạm thì sét đánh cái rầm ngay cạnh nhà, đèn đóm tắt hết. Đêm đó thật là hú vía.:D
Đã nghe bác kể với một giọng hào hứng và nghiêm trọng khiến mình cũng rùng mình.
Sau chuyến đó bạn bác nhất định không đi nữa đúng không.. :D

Và cuối cùng thì đường kênh Đông nếu trời mưa lớn thì chỉ dành cho 2,3 xe, ko đi nhiều đc đâu. Chúc các bạn có chuyến đi "thú vị":DCảm ơn bác, mình quyết định chốt sổ ở số 3 xe 6 người, gồm:

1- Deny
2- Buonho
3- Tranuy
4- Pé nhí
5-6- Nhà Doraemon_còi

Dự bị: Demiboy

deny
04-08-2010, 18:10
deny cho nhà D0raem0n Củ Chi đăng ký 1 suất x-o nhé.à,sẵn deny cb dùm 2 cái khăn rằn:D,hôm đó "thanh toán" :)).up xong pics bên hồi ức thì update lại hành trình cụ thể chuyến kênh Đông dùm nhé.:D

OK, nhà Doraemon_ còi nhưng không còi chút nào :D

Nhìn gỏi gà hôm chủ nhật, thèm quá ^^

khoapham
04-08-2010, 19:04
Đã nghe bác kể với một giọng hào hứng và nghiêm trọng khiến mình cũng rùng mình.
Sau chuyến đó bạn bác nhất định không đi nữa đúng không.. :D
Cảm ơn bác, mình quyết định chốt sổ ở số 3 xe 6 người, gồm:

1- Deny
2- Buonho
3- Tranuy
4- Pé nhí
5-6- Nhà Doraemon_còi

Dự bị: Demiboy

Wa. Pé nhí lại có mặt trong chuyến đi này sau 1 chuyến đi kinh điển. Công lực thâm hậu quá. Tại hạ CuiBap ngưỡng mộ quá. KEKEKE

Pé_Nhí
04-08-2010, 22:27
Wa. Pé nhí lại có mặt trong chuyến đi này sau 1 chuyến đi kinh điển. Công lực thâm hậu quá. Tại hạ CuiBap ngưỡng mộ quá. KEKEKE

Cùi bắp :Dạ.đừng ngưỡng mộ em.
@Deny :Em nhường Demi chỗ em. Thầy em bận chấm đồ án thứ 6 nên dời ngày học của em xuống CN Y.Y Đành thất hẹn với anh

d0raem0n_map
05-08-2010, 08:44
vẫn chưa có lịch trình cụ thể à deny ơi?????????????
Notes: cố gắng nghiên cứu kỹ hành trình,vì nếu 5-7km mới có đường thoát thì phải tính toán để đổ xăng,không thì phê.:)).===>nên tìm đường thoát sẵn(dựa trên xăng/km),ra đổ xăng xong vòng trở vào.:D

d0raem0n_map
05-08-2010, 12:12
deny đâu rùi nhỉ????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????

barandom
05-08-2010, 13:15
vẫn chưa có lịch trình cụ thể à deny ơi?????????????
Notes: cố gắng nghiên cứu kỹ hành trình,vì nếu 5-7km mới có đường thoát thì phải tính toán để đổ xăng,không thì phê.:)).===>nên tìm đường thoát sẵn(dựa trên xăng/km),ra đổ xăng xong vòng trở vào.:D

Không cần thiết đến mức đó đâu . Khi đi đến đoạn cắt qua TL2 (đường đi núi Bà bữa trước) thì gần đó có cây xăng . Đổ đầy bình rồi đi tiếp là ổn rồi , chỉ có chuyện ra được hay không thôi chứ không lo hết xăng :)) .

deny
05-08-2010, 16:16
Lần trước mình đi cùng nhà ĐTM của anh rắn, ngoài việc sáng sớm đổ đầy bình (gần 50k) thì cả ngày chạy liên tục mình không hề ghé trạm xăng.

Kênh đông theo như anh rắn thì khoảng 40-50km cả 2 chiều cũng khoảng 100, nếu trừ hao việc bọc ra vô thì cao lắm 150km, đầy bình gần 4 lit thì an tâm đi rồi.

Còn cung đường thì như thế, mình chỉ lo thời tiết thế nào thôi, nắng thì không hấp dẫn, mưa thì hơi khổ, không tới mức có đi không về :D

Khám phá thôi các bạn ^^

barandom
05-08-2010, 16:41
Lần trước mình đi cùng nhà ĐTM của anh rắn, ngoài việc sáng sớm đổ đầy bình (gần 50k) thì cả ngày chạy liên tục mình không hề ghé trạm xăng.

Kênh đông theo như anh rắn thì khoảng 40-50km cả 2 chiều cũng khoảng 100, nếu trừ hao việc bọc ra vô thì cao lắm 150km, đầy bình gần 4 lit thì an tâm đi rồi.

Còn cung đường thì như thế, mình chỉ lo thời tiết thế nào thôi, nắng thì không hấp dẫn, mưa thì hơi khổ, không tới mức có đi không về :D

Khám phá thôi các bạn ^^

Ai nói nắng không hấp dẫn ,

https://www.phuot.vn/album.php?albumid=1298

https://www.phuot.vn/album.php?albumid=1300 (https://www.phuot.vn/album.php?albumid=1300)

...................................

Tất nhiên là về được thôi chạy vòng vòng rồi cũng ra được mà :LL . Cứ đi đi . Điểm đầu của kênh nắm trong khu công nghiệp Tân Phú Trung (qua cầu An Hạ khoảng 500m có cổng chào bên tay trái đi vào khoảng 200m có 2 cái mương hoang phế ở 2 bên đường - quẹo trái cặp mương sẽ đến điểm cuối , quẹo phải đi miết sẽ đến Hồ Dầu Tiếng ).

Cầu mong cho Nthn1989 thất nghiệp =))

P/S : đổ xăng ở chỗ đó là hợp lý nhất . Phải tính chuyện chạy số 1 vài Km chứ :))

d0raem0n_map
05-08-2010, 21:54

Khám phá thôi các bạn ^^

_Deny_ ui, mọi người dự định mấy giờ thì xuất phát???
nhà d0raem0n chưa nắm được cung đường mọi người đi trong chuyến" phượt" núi Bà Đen lần trước... bọn mình chờ ở chân cầu An Hạ được chứ???

d0raem0n_coi
06-08-2010, 17:24
nôn nao quá.đề nghị sáng sớm mai a deny ra múa lửa cầu mưa,nếu mai mưa to thì CN đi sẽ phê hơn.hehe.ăn trưa thế nào nhỉ?có mama tổng quản k a deny rùi Lệ Quyên (góp) hay Sing-ga-po tự lo :D rùi đến đó "tình thương mến thương" với nhau???
@deny: a nhớ dùm e 2 cái khăn rằn,có gì gặp mặt e "thanh toán" a sau.:))

Demi
06-08-2010, 17:36
Tối nay hay tối mai mình off bệt đi a Deny mời bác Lengkeng luôn để em cảm ơn về cái vụ leo núi :). Off để còn phân công sắp xếp nữa chứ.
@ 2 bác Doremon chắc sẽ hợp đoàn ở Củ Chi hay sao? Bác mà cầu mưa nó mưa thật thì em ở nhà quá ,xe em cùi bắp em lại chạy siêu gà :(( em ghé nhà bác ăn vạ lun đó :((

d0raem0n_coi
06-08-2010, 19:33
:)), tình hình đang hết sức là tình hình,k biết a deny có lén lút múa cột ở đâu đó để cầu mưa hay k mà hiện giờ là Củ Chi đang mưa rất to.chẹp.nếu cứ kéo dài thêm 1h nữa chắc là đủ để CN này phê.mai mưa nữa thì vãi,CN đi mà mưa thêm thì "tèo" :))
@all: có nên mang ủng k nhỉ cả nhà?đèn pin nữa???

Buonho
06-08-2010, 19:38
Ý mình thì cứ dép hoặc giày mà đi, mang ủng...chít mất thui.
Ít xe và đi trong ngày lên khỏi chuẩn bị đồ ăn trước, dọc đường tiện đâu ghé đó, được hem nhỉ???

Demi
06-08-2010, 19:44
Chắc làm quả áo 3 lỗ , quần ngố , dép lào cho nó gọn :)).Mưa thế này chắc có tiết mục gỡ đất sét quá :(.
Bác Buonho trực topic kĩ nhỉ hehe

halfnomad
07-08-2010, 09:24
Haizz! Chuyến này con đi không được! Hẹn cả nhà dịp sau! Hen Hen Hen Hen Hen Hen :D

barandom
07-08-2010, 09:57
Chắc làm quả áo 3 lỗ , quần ngố , dép lào cho nó gọn :)).Mưa thế này chắc có tiết mục gỡ đất sét quá :(.
Bác Buonho trực topic kĩ nhỉ hehe

Đi dép lào là về chân không đó . Đề nghị đi giày bảo hộ (hoặc giày leo núi càng tốt) đế càng bám càng tốt .

deny
07-08-2010, 11:05
ăn trưa thế nào nhỉ? có mama tổng quản k a deny rùi Lệ Quyên (góp) hay Sing-ga-po tự lo :D rùi đến đó "tình thương mến thương" với nhau???
@deny: a nhớ dùm e 2 cái khăn rằn,có gì gặp mặt e "thanh toán" a sau.:))Mình đang tính đường kết hợp cả 2 vì đi dọc đường nhà dân còn hok có lấy gì có quá xá. Mama tổng quả là Buonho ý :D, hôm nay sẽ tính thực đơn cho bữa sáng, trưa và bữa dặm, tối thì ra ngoài quán Campuchia.

Tối nay hay tối mai mình off bệt đi a Deny mời bác Lengkeng luôn để em cảm ơn về cái vụ leo núi :)(Bác Lengkeng đi Bù Gia Mập rùi

có nên mang ủng k nhỉ cả nhà?đèn pin nữa???Đi về trong ngày nên không cần mang đèn pin ^^,

Ý mình thì cứ dép hoặc giày mà đi, mang ủng...chít mất thui.
Ít xe và đi trong ngày lên khỏi chuẩn bị đồ ăn trước, dọc đường tiện đâu ghé đó, được hem nhỉ???Chuẩn bị bữa trưa và nước là đc

Chắc làm quả áo 3 lỗ , quần ngố , dép lào cho nó gọn :)).Mưa thế này chắc có tiết mục gỡ đất sét quá :(Áo 2-3 lỗ gì cũng đc, nhưng giày như bữa leo núi thì teo..

Mua giày mới chưa? Giày bộ đội khoảng 300k là ngon lắm rùi

Demi
07-08-2010, 11:14
Mua giày mới chưa? Giày bộ đội khoảng 300k là ngon lắm rùi

Chưa mua anh ơi mà sao đắt thế những 300k :(( :(( em biết mua đâu giờ bác Hell đi chơi rồi định nhờ bác ấy mua giúp thôi.
Tí tối off bàn tiếp vậy, em còn 1 đôi giày đỡ hơn hôm leo núi 1 chút chắc xài đỡ hix hix

miennanggio
07-08-2010, 11:22
Ôi cái nhà này ăn đi chơi dzữ qua!!!

d0raem0n_coi
07-08-2010, 14:10
@all: bữa sáng nếu a e k kịp an sáng thì cứ yên tâm,ai thích ăn sáng theo ý muốn thì cứ ăn,ai k kịp hoặc chả biết ăn gì thì cứ yên tâm,nhà D0raem0n Củ Chi hứa sẽ cb sẵn bánh mì dồi để cả nhà ăn sáng,chỉ lo mỗi bữa trưa vì sáng đã ăn bánh mì mà trưa lại xơi bánh mì thì oải vãi--->trông chờ vào mama tổng quản và a deny,bữa sáng cứ tin vào nhà D0raem0n.
Notes: nếu đi cả ngày chắc mỗi người phải cb 4l nước trở lên chứ nước kênh k xài được rồi :)).về trang phục xin góp ý với cả nhà là nếu hn trời mưa nữa thì CN chắc chắn sẽ gặp đất sét--->nên dùng BỘ QUẦN+ÁO MƯA là tiện nhất: chống thấm+ chống bẩn luôn; bên trong thì tùy thích mỗi người,nuy cũng chả sao :))

Buonho
07-08-2010, 14:34
Dạ, cám ơn nhà Doraemon Coi đã tin tưởng, rưng mà cũng trình báo thật thà là mama quán triệt tinh thần "hành xác" của nhà PKM, gọn nhẹ, tác chiến mọi lúc mọi nơi nên bữa trưa cả nhà lại tiếp tục ăn bánh trưng + dưa leo + chuối. Ăn vặt + ăn xế thì cứ bánh mì Sanwich + xúc xích làm tới (chắc cũng sắp ngán tới cổ rùi hỉ ^_^). Buổi tối sẽ ăn hoàng tráng sau (ăn gì chưa bít hihhihi)

Còn nước thì hôm đó tạt ngang qua chợ mình sẽ mua mỗi xe chừng 1-2l treo xe mang đi nên mọi người khỏi cần chuẩn bị cũng được.
Nhà Doraemon ứng trước mua dùm 8 ổ bánh mì cho cả đoàn ăn sáng nhé.
THanks Doraemon_Coi nhiều nha ^_^

deny
07-08-2010, 15:54
Mama tổng quản, trưa, tụi mình nướng thịt hay nướng hải sản đc hok

Chẹp, nghe ngon quá :D

Demi
07-08-2010, 20:39
Mọi nguời ui mai em ko có đi đuợc rùi lúc 7h tối em có chạy ra bệt mà ko có ai hết nên đành về, dt hư nên ko liên lạc dc với ai cả chán gì đâu :((. Mọi ngùơi cho em xin lỗi nhé, vì em là dự bị nên chắc ko có nghiêm trọng hix. Nhà đi chơi vui vẻ, hẹn gặp 2 bác Doremon lần sau vậy chưa dc gặp mặt nữa hix :((. So sorry

Pé_Nhí
07-08-2010, 23:57
mọi người đi vui vẻ,bình an.

deny
08-08-2010, 22:33
Mọi người đã về nhà sau một ngày khám phá và phượt thành công Kinh Đông

Xin cảm ơn anh Rắn đã hướng dẫn cung đường và gọi điện thoại hỏi thăm cũng như chỉ đường.
Cảm ơn 2 gã 1 mình một ngựa Tranuy và Cao.Mr khiêng xe qua những đoạn lún + kẹt cứng ngắc không chạy được
Cảm ơn nhà d0raemon có mặt kịp thời cạy đất dính bánh xe
Cảm ơn 4 tay súng trên tổng số 6 thành viên đã có những khung hình đẹp cho bộ sưu tập phượt cuả nhà PKM

Cảm ơn các bạn đã quan tâm theo dõi topic này
Mọi hồi ức xin để các bạn cùng đi cùng bày tỏ

Đi rửa xe cái đã nào :D

Hồi ức tại đây (https://www.phuot.vn/threads/9998)