Log in

View Full Version : Tìm bạn đồng hành đi Thành Đô - Cửu Trại Câu - Lệ Giang... (14 - 21/08/2013)

maihoang
22-05-2013, 17:51
Chào các bạn. Mình đã mua vé HN - Thành Đô - HN (14 - 21/08/2013) (vé của mình đã issued và không thay đổi được) và có ý định đi Thành Đô - Cửu Trại Câu - Lệ Giang và đâu đó quanh đó trong vòng đúng 1 tuần.

Bạn nào có kế hoạch hay lịch trình hay thậm chí là ý tưởng cùng thời gian trên như mình thì cùng liên lạc để tham gia cho đỡ lẻ loi.

Mình là Nữ (81). Welcome tất cả mọi người.

Bee25
23-05-2013, 11:19
Trời ạh, bạn muốn đi 7 ngày qua 2 tỉnh của TQ àh. Tôi khuyên bạn nên làm tour Chengdu chứ đừng nằm mơ thêm tour Lijiang nữa vì chẳng thể đủ time đâu. Mình tính cho bạn xem nhé

Bạn có 8 ngày, mất 1 ngày ngồi trên máy bay, tuy tính là thế như thật sự chỉ còn 6 ngày àh.
Bạn mất thêm 2 ngày cho di chuyển từ Chengdu-Jiuzhaigou-Chengdu. thế bạn còn 4 ngày.
Bạn mất ít nhất 1-2 ngày ở CTC=> bạn còn từ 2-3 ngày.
Bạn mà bay qua hay làm bất cứ cách nào từ Chengdu qua Lijiang thì bạn cũng mất 2 ngày
=> Bạn bỏ 8 ngày với 1 đống tiền qua bên chủ yếu để ngắm mỗi cái CTC 1-2 ngày còn các ngày còn lại để di chuyển.
Nếu với 6 ngày ở Chengdu thì bạn có đủ time để ngắm như: 2 ngày CTC, 1 ngày Hoàng Long, 2h ở Songpan, 1/2 ngày Khu bảo tồn gầu trúc, 1/2 ngày Dujiangyan-Núi Thanh Thành.

Bee25
19-06-2013, 15:54
Hiện bây giờ bạn đang cần tìm bạn đồng hành, vì thế bạn nên vô topic để update liên tục thì bạn mới có người biết mà join, bạn cho nó xuống đáy ai mà biết mà lục đây. Up giúp bạn nào. Chúc bạn có nhiều bạn đồng hành nhé.

maihoang
19-06-2013, 22:58
Theo lời khuyên của Bạn Bee25 thì mình bỏ bớt Lệ Giang ra khỏi hành trình. Vietnam airlines lại mở bán giá rẻ Thành Đô. Bạn nào rảnh thời gian trên thì book vé( hoặc mình có thể book hộ) cùng tham gia chuyến đi với mình thì pm mình để chúng ta cùng lên hành trình và đặt các dịch vụ.