PDA

View Full Version : [Tổng hợp] Người Việt chinh phục đỉnh Everest (2008) VTM kể chuyện từ trang 6

anhminh
10-09-2007, 23:40
Trong năm 2008 sẽ có 1 chương trình chinh phục đỉnh Everest của người Việt Nam, sẽ cung cấp thông tin chi tiết sau. Nhưng hứa hẹn sẽ hấp dẫn.
Ai có sức khỏe, thời gian (khỏang 1 năm) thì có thể tham gia.
Mình chỉ mong được đến ABC thôi :).

Anh Già
11-09-2007, 00:01
Tớ nghĩ không đơn giản vậy đâu , leo lên đó là phải pro hay nhiều kinh nghiệm leo núi rồi ( leo núi phải dùng đồ nghề chứ ko phải như leo Fan đâu nhé )

anhminh
11-09-2007, 00:10
Đây là chương trình lớn, có tài trợ đàng hòang, có tập tành đàng hòang, có tuyển chọn đàng hòang ... nói chung là khá nghiêm túc :)
Lịch tuyển chọn:
Tuyển chọn: 02 đợt tại
TP. Hồ Chí Minh ngày 29 & 30/09/2007
Hà Nội ngày 06 & 07/10/2007

Anh Già
11-09-2007, 00:14
Tài trợ , tuyển chọn đàng hòang thì ok rồi , nhưng tớ sợ có 1 năm thì thực hành , luyện tập được mấy chuyến?

anhminh
11-09-2007, 00:21
tập trung như lính luôn :D. sẽ tập, từ fxp, rồi đến ... rồi đến ... (ko nhớ là cái gì :) ) rồi đến .... rồi mới chinh phục everest. Theo đúng phương pháp của hiệp hội leo núi thế giới. Mỗi lần mấy chục ngày. Đợi kiếm được mấy cái file của bọn nó thì sẽ post lên :)

anhminh
11-09-2007, 10:37
bác nào bảo kiêng là hỏng đấy! phải dùng từ là điều độ :)).
Update thêm chút thông tin:
Kế hoạch huấn luyện và chuẩn bị cho đoàn Việt Nam sẽ được các chuyên gia leo núi “Sherpa” (một dân tộc sinh sống ở dãy núi Himalaya ở độ cao trên 4.000 mét) hướng dẫn theo đúng phương pháp của hiệp hội leo núi Everest. Kế hoạch huấn luyện do các Sherpa đề ra cho đoàn Việt Nam bao gồm luyện tập ở 4 ngọn núi: Phangxipang, Kinabaru tại Malaysia, Kilimanjaro tại Châu Phi và Island Peak tại Nepal (cùng dãy Himalaya).

CVN
11-09-2007, 10:42
Ở Viẹt nam đã có ong nào biết leo núi chưa nhỉ? Theo mình vụ này công tác tuyển chọn ban đầu có ý nghĩa quyết định sự thành công hay thất bại của chuyến chinh phục. Vì với một người mới toanh trong lĩngh vực leo núi thì chương trình đào tạo hộc tốc mấy tháng trời kia chắc chưa đủ biến anh ta thành một người có khả năng chinh phục Everest. Hay là leo lên đỉnh Everest cũng thường thôi, cứ leo từ từ rồi sẽ tới đỉnh nhỉ??? Bác nào có thông tin về hành trình, thời gian và sự khó khăn của 1 chuyến leo Everest thì chia xẻ cho anh em biết thêm ít thông tin nào!

A Phủ hạ sơn
11-09-2007, 11:34
Môn này khoai lắm Các phượt nhà ta có bác nào dũng cảm đi tiên phong đi cắm cờ cho TG biết VN ta cũng biết leo núi chứ nhỉ. Em thì loanh quoanh leo 2 ngọn đồi là mệt rồi.

matador
11-09-2007, 15:49
Èo Việt nam toàn thích danh hão nhể :(, cờ với quạt trên đỉnh Everest, đúng là dở hơi con dơi. Yếu mà cứ thích ra gió!

Ai có khả năng thì tự đi như thế mới hoành cbn tráng chứ! Đằng đây cứ hô hào mà biết chắc là sẽ không thực hiện được lại tốn bao nhiêu tiền của của nhà nước - gây lãng phí tài sản XHCN =))

Mịa Tây nó khoẻ như trâu mà đã có bao nhiêu mống leo được lên đấy? Mấy ông VN còi chân như 2 que tăm đi ba bước đã nhong nhong xe máy ô tô mà đòi leo Everest. Hahaha!

Iem là iem nói thật, không có ý chế nhạo gì đâu đấy

Toet
11-09-2007, 16:03
Muốn khuyến khích dân mình chơi nhiều các môn thể thao mạo hiểm, thì thiếu gì môn để tạo phong trào đâu. Sao tự dưng đâm đầu cái choách vào núi Himalaya làm gì cho nhanh tổn thọ.
Chinh phục đỉnh Everest có phải là trèo lên cái núi sừng sững ra đấy cho mình trèo đâu. Thời tiết khí hậu ở đó cực kỳ khắc nghiệt và biến chuyển không ai lường trước được. Có nhiều đoàn leo núi kỳ cựu, thậm chí đã từng chinh phục Everest mà cũng có lần phải bỏ cuộc.
Nếu thực sự muốn đẩy phong trào chơi các môn thể thao mạo hiểm, nên làm cách khác.
Còn để "ước mơ Việt" với lị "khát vọng Việt" thoả mãn 1 số thành phần nào đấy, thực là phù phiếm và ngông cuồng.

Anh Già
11-09-2007, 16:29
Chồng con bạn tây học cùng tớ khoảng gần 20 trước đã là vận động viên leo núi rồi , vậy mà năm ngoái gặp lại thì thấy nó nói chuyện là mấy năm trước chồng nó đã không trở về sau chuyến leo núi ở Nepal ( chả biết leo đỉnh nào )

Toet
11-09-2007, 17:29
Thử sức leo núi và chinh phục độ cao thì rõ ràng là hoan nghênh rồi chứ. Dù có thành công hay không thì vẫn hoan nghênh.
Nhưng muốn phê bình cái cách mà người ta đang muốn làm rầm rộ, đẩy lên thành điển hình.
Leo núi và chinh phục Everest nên để tự bản thân cá nhân hoặc câu lạc bộ nào đó họ tự tập luyện và quyết định công cuộc leo núi của chính họ. Chứ không phải là cơ quan đoàn thể nào đó to còi đủn đít họ leo.
Rồi những hiểm nguy, rủi ro về tính mạng của những người leo thì ai chịu? Liệu những ông bà đang hô hào kia có dám mua những khoản tiền bảo hiểm cực lớn cho các vận động viên và những người tháp tùng?
Chi phí cho việc tập luyện dài ngày lại lấy từ tiền ngân sách?
Trong khi bao nhiêu trẻ em thành phố bị béo phì, bao nhiêu trẻ em nông thôn suy dinh dưỡng, còn các buổi giáo dục thể chất trong nhà trường thì thảm hại ra sao, chắc mọi người quên?

pvc
11-09-2007, 17:40
mời các bác xem thêm thông tin ở đây

Trong lễ kỷ niệm 37 năm thành lập VTV, lãnh đạo VTV đã bật mí về một chương trình truyền hình trực tiếp quy mô lớn nhất từ trước tới nay. Đó là chương trình trực tiếp về cuộc chinh phục đỉnh núi cao nhất thế giới Everest ở Nepal.

Ông Trần Đăng Tuấn, Phó tổng giám đốc Đài Truyền hình Việt Nam nói: “Để tăng sức hấp dẫn, tạo ra những chương trình mới và phục vụ những người ưa thích môn thể thao mạo hiểm bằng một chương trình chinh phục các đỉnh cao của thế giới do chính người Việt thực hiện, VTV đã làm việc với một đối tác ở Việt Nam và lên kế hoạch cho chương trình này”.

Theo ông Tuấn, trong tương lai gần, lá cờ Việt Nam sẽ được tung bay trên đỉnh Everest. Dự kiến chương trình này sẽ được phát trên kênh VTV2. Tham vọng của những người làm chương trình này chính là thực hiện ước mơ cắm lá cờ Tổ quốc Việt Nam trên đỉnh Everest để thể hiện tinh thần Việt, ước mơ Việt.

Được biết, để biến ước mơ này trở thành hiện thực không hề dễ dàng bởi chi phí cho những cuộc chinh phục Everest không chỉ tốn kém mà còn mất thời gian.

Ở Đông Nam Á chỉ có hai quốc gia đã từng tổ chức được cho các VĐV lên đỉnh Everest là Indonesia và Philippines sau khi đã tốn hàng triệu USD và cả năm trời luyện tập.

Hiện tại, những ai sẽ là nhà leo núi, ai có niềm vinh dự cắm lá cờ Việt Nam lên đỉnh Everest chưa được tiết lộ nhưng VTV đang làm tất cả để thể hiện khả năng lớn mạnh cũng như những bước đi đột phá của mình.

http://www.vnmedia.vn/newsdetail.asp?NewsId=101398&CatId=58

matador
11-09-2007, 18:46
Đấy đấy, biết ngay là VTV 4`mà, chỉ được cái thích đú! Chuyên tâm vào làm những chương trình hay ho mà nó có khả năng làm tốt được để phục vụ bà con thì không màng đến lại cứ đòi nhảy cao nhảy xa trong khi đứng chưa vững. Việc dễ có ích không làm toàn đao to búa lớn những chuyện vượt ngoài khả năng của mình. Chắc lại nhân thể chuyện này tìm cách rút ngân sách NN ra tiêu pha việc riêng đây mà. Chửi phát nữa - Cbcn!

anhminh
12-09-2007, 00:09
he he, tiền ở đâu cũng là tiền, dù ko rút trực tiếp ra từ ngân sách (cái này là tiền tài trợ). Nhưng có ối chuyện, giống như thể thao thành tích cao, bỏ bao nhiêu là tiền vào đấy, cũng chỉ là cái danh, cái mà người ta nói là tự hào dân tộc .... em thấy ko khác mấy :). Vụ này em ko tham gia, chỉ thấy thông tin liên quan tới du lịch thì post lên, mà em nghĩ chương trình này sẽ rất hay đấy chứ, còn thiết thực thì ... :LL
À, còn cá nhân tự đi thì mấy đại gia nhà mình đâu thích mấy trò đấy đâu nhỉ, còn ko phải đại gia thì lấy đâu tiền để mà leo :).

banmaitoahuong
12-09-2007, 00:40
Em lanh tranh comment một tý: ở các đài nhà mình đang thiếu trầm trọng các game giải trí, thậm chí ở các V trong VTV cũng đang cạnh tranh nhau. Nếu làm được game kiểu chinh phục Everest cũng sẽ thu hút các đơn vị tài trợ. Game này mà làm thành công theo em là rất hấp dẫn đấy!
Bọn Mỹ có 1 chương trình chơi dạng khám phá du lịch qua 10 quốc gia khác nhau, thí sinh được tài trợ từ A đến Z, có phần thưởng theo chặng, và phần thưởng thắng cuộc là 1 triệu usd, còn ở nhà mình hok hiểu là giải được bao nhiêu các anh nhỉ?
Anhminh ơi, nhớ theo dõi và post thể lệ tham dự tuyển nhé!

Toet
12-09-2007, 19:20
Leo Everest hay bất kỳ đỉnh nào ở dãy Himalaya đều không phải là một game, banmai ạ.
Các vận động viên ngoài sức khoẻ, sự dẻo dai để đảm bảo cho công cuộc tập luyện và leo núi, còn cần nhất sự đam mê. Chứ nếu leo núi để thoả mãn những người xem coi quá trình khổ luyện của họ là một thứ game, thì thật vô ích.
VTV nói rằng họ muốn truyền hình trực tiếp, tôi cho rằng chương trình này không hấp dẫn đại đa số người xem VN. Khung cảnh ở Hymalaya thuần là cảnh núi non hùng vĩ, người ta chỉ xem vài cảnh là đủ. Khi mà không có hoạt động của dân cư, không có dấu ấn của văn hoá của bất kỳ dân tộc nào, tất nhiên cũng chả có lịch sử gì (ngoài lịch sử của những người leo núi), họ sẽ đưa lại thông tin gì cho người xem?
Sự kiện leo núi chắc phù hợp với việc đưa tin trong bản tin thể thao.
Liệu VTV có làm được một phim như K2 mà đòi truyền hình trực tiếp?

anhminh: Đúng là những người có đủ tiền cho công cuộc chinh phục Himalaya ở Việt Nam thì không đủ điều kiện để làm việc này và họ cũng không ham hố. Nhưng họ không có quyền tạo ra một loại "trò chơi" mạo hiểm, dùng tính mạng của người khác để thoả mãn cái gọi là "tinh thần" với lại "ước vọng" của chính họ mà họ màu mè khoác lên cho cả dân tộc.
Như thế khác nào trò "leo cột mỡ" khi xưa (mặc dù mức độ mạo hiểm chênh lệch nhau xa).

Những cá nhân có đủ yếu tố về sức khoẻ, lòng khát khao chinh phục đỉnh cao, sự ham mê những miền đất mới mà không đủ kinh phí, họ hoàn toàn có thể chứng minh khả năng của họ và đề nghị tài trợ.

Có nhiều nhóm các nhà leo núi ở Đức chinh phục Everest, và họ có câu lạc bộ của họ, họ có những người PR, họ tự tiếp cận các nguồn tài trợ và có fans của riêng.
Năm 2006, một nhóm 3 người Đức trước khi leo núi, đã ở Kathmandu (Nepal) suốt cả tuần lễ chỉ để ký tên vào các tấm thiếp (postcard) hàng nghìn chiếc để gửi cho những người hâm mộ.

anhminh
12-09-2007, 22:33
có những người muốn leo everest, và họ ko biết làm thế nào để kiếm được tài trợ (có đọc 1 bài bên ttvnol lâu rồi), vì các nhà tài trợ ở việt nam ko ai bỏ tiền cho những việc này, nếu ko có cơ hội quảng bá nhiều cho doanh nghiệp của họ. Đây là cơ hội của họ những người như thế. Những người tham gia đều là tự nguyện, và họ sẽ được thông báo về những rủi ro mà họ có thể gặp.
Khi họ leo lên đến nơi, có phải ai khác ngòai họ được nhắc đến, liệu VTV và các nhà tài trợ có được nhắc đến 10 năm sau nữa? Thực ra ở VTV cũng có mấy người xin đi, họ đi vì đam mê, và nếu tôi có sức khỏe, tôi cũng tham gia ngay.
btw, Madam mà làm trong ngành quảng cáo ở vn thì madam sẽ biết việc xin tài trợ ở vn chuối như thế nào.
Còn chuyện làm thế nào để chương trình thú vị thì đấy là việc khác :). Nhưng có 1 thông tin khác là kênh National Geography cũng tham gia làm chương trình về vụ Everest này.

arvil77
12-09-2007, 23:29
Có cô bé người Long Beach (bang Cali, US) là người trẻ nhất từ trước đến nay chinh phục Everest tháng mấy rồi, cũng phải chinh phục dần đần các đỉnh ở các châu lục khác trước khi tấn công vào Everest

Giá mà Everest ko có tuyết phủ thì tớ cũng dám nghĩ đến chinh phục Everest. Nhưng... Thật đáng tiếc :D

Có những việc làm được rồi, lại muốn làm tiếp ở mức độ khó hơn Cứ dần dần như vậy...

anhminh
13-09-2007, 09:29
Có cô bé người Long Beach (bang Cali, US) là người trẻ nhất từ trước đến nay chinh phục Everest tháng mấy rồi, cũng phải chinh phục dần đần các đỉnh ở các châu lục khác trước khi tấn công vào Everest

Giá mà Everest ko có tuyết phủ thì tớ cũng dám nghĩ đến chinh phục Everest. Nhưng... Thật đáng tiếc :D

Có những việc làm được rồi, lại muốn làm tiếp ở mức độ khó hơn Cứ dần dần như vậy...
Đúng đấy công chúa, họ sẽ tập leo từ từ, và loại ra những người không đạt, họ sẽ leo từ fxp, rồi mấy cái nữa (có đỉnh ở Châu phi), rồi một đỉnh thuộc dãy Himalaya, rồi mới leo lên everest. Họ cũng sẽ phải quen dần với tuyết, lạnh ....
nếu ko có tuyết công chúa nhỉ :LL

arvil77
13-09-2007, 22:07
Hay tớ cũng đăng kí 1 phát, tớ chỉ cần 2-3 đỉnh thôi, ko cần đến Everest he he

Chịu lạnh thì tớ chắc quen hơn ối người :))

J/k

CVN
18-09-2007, 17:39
Hay tớ cũng đăng ký, chỉ cần vào được vòng đi Hồng Kông sắm đồ thôi =))

LinhEvil
18-09-2007, 20:56
Leo Fans nhà ta không cần luyện tập nhiều, người bình thường cũng leo được, chỉ cần ý chị

Leo Kinta ở Indo cần luyện tập trước 3 tuần và trang bị tốt sau khi đến Kinta cần làm quen với khí hậu 1 ngày ở chân và sau khi lên đến 1/2 đường cũng có nghỉ để làm quen với độ cạo Xem bình minh ở Kinta cực chiến

Em biết mỗi 2 ngọn ấy hí hí

Còn Everest em chịu, em thích leo ngọn nào vừa leo vừa chụp ảnh làm dáng được thôi!!!

lamchieu
18-09-2007, 21:38
Chinh phục đỉnh Everest

Đây là sự kiện những người Việt Nam đầu tiên sẽ chinh phục đỉnh Everest với thông điệp “Tinh thần Việt hòa cùng thế giới”.

Chương trình do Đài Truyền hình Việt Nam phối hợp cùng Lasta tổ chức sản xuất. Everest Việt Nam 2008 là sự kiện đầu tiên để người Việt Nam chinh phục “nóc nhà thế giới”, cơ hội để Việt Nam giới thiệu cùng bạn bè năm châu rằng người Việt sẵn sàng chinh phục các đỉnh cao, đưa tinh thần Việt hòa cùng thế giới.

http://ngoisao.net/News/Choi-gi/2007/09/3B9C0EF2/

xxhuy
19-09-2007, 09:08
2. Khu vực miền Bắc:
- Thí sinh thuộc khu vực các tỉnh, thành phố từ Đà Nẵng trở ra Bắc: Tuyển sinh tại Hà Nội vào 2 ngày 06 & 06/ 09 /2007
- Địa điểm: Sân vận động Hàng Đẫy

hơ hơ...thế là hết rồi hả bác ơi

CVN
19-09-2007, 09:21
thông tin trên ngoisao.net khá là đủ rồi :)
http://www.everestvietnam.vn/Theo link trên thì:

1. Khu vực miền Nam:
Thí sinh thuộc khu vực các tỉnh, thành phố từ Đà Nẵng trở vào Nam: Tuyển sinh tại Tp. Hồ Chí Minh vào 2 ngày 29 & 30/09/ 2007
- Địa điểm: Sân vận động Quân Khu 7

2. Khu vực miền Bắc:
- Thí sinh thuộc khu vực các tỉnh, thành phố từ Đà Nẵng trở ra Bắc: Tuyển sinh tại Hà Nội vào 2 ngày 06 & 06/ 09 /2007
- Địa điểm: Sân vận động Hàng Đẫy

Chính xác thì ngày tuyển sinh cho khu vực miền Bắc là ngày nào hả anhminh?

anhminh
19-09-2007, 09:28
:D, theo thông tin của em thì là 06/07 tháng 10.

Tuyển chọn: 02 đợt tại
TP. Hồ Chí Minh ngày 29 & 30/09/2007
Hà Nội ngày 06 & 07/10/2007

langit
19-09-2007, 11:15
Cái này phát sóng trên VTV2 thì có hấp dẫn không bác nhi?

anhminh
19-09-2007, 11:34
có lẽ là có, chỉ có điều ko phải số nào cũng hấp dẫn, mỗi ngày có 5 phút thôi. Nó sẽ bắt đầu từ giai đoạn tuyển chọn .... mình ko chỉ xem được người ta leo thế nào, mà sẽ có tất cả, cả những vấn đề công nghệ, du lịch, văn hóa, con người ....

langit
19-09-2007, 12:19
Vâng, em có nghe một giai tham gia sản xuất nói qua qua. Đang háo hức chờ đợi xem thế nào đây. Thấy bảo đã có 3000 người đăng ký tham gia tuyển chọn rồi

arvil77
03-10-2007, 14:21
Gửi bác anhminh và những người thích leo núi 1 link hay về 7 đỉnh cao nhất hành tinh trong đó có diễn đàn và những câu chuyện kể của những người chinh phuc (tớ chưa đọc bài nào)

20K đô là giá leo Everest mùa xuân 2008, bằng giá đi North Pole :)
http://7summits.com/index.php

Phần 7summit art xem lướt qua khá thú vị
http://7summits.com/info/7summits-art.php

Biết đâu có ngày tớ sẽ chinh phục 1 trong 7 đỉnh này (ví dụ Kilimanjaro, đỉnh cao nhất châu Phi) vì cứ di từ từ, ko leo băng tuyết thì có lẽ 4000-5000m tớ có thể đi được :)

Với những ai yêu thiên nhiên, yêu biển, yêu núi, tớ gợi ý mua 3 quyển cute book này ở các hiệu sách nước ngoài (ở Thái, Sinh, Malay thế nào cũng có, tớ mua ở hiệu sách Asean book, BKK)

https://www.phuot.vn/imagehosting/137470342d5e4dc9.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=4248)

arvil77
04-10-2007, 12:08
Vụ này bùn kười thế :))

lamchieu
05-10-2007, 20:29
“Everest Việt Nam 2008 - tinh thần Việt hòa cùng thế giới”

Đây là chương trình truyền hình thực tế (Reality show) đầu tiên trên thế giới khám phá đỉnh Everest huyền thoại qua góc nhìn và hành trình chinh phục của người Việt.

http://www.dantri.com.vn/giaitri/anchoi/2007/9/197631.vip?SearchTerm=everest

lamchieu
05-10-2007, 20:30
Cờ Việt Nam trên đỉnh Everest
http://www.vnexpress.net/Vietnam/Xa-hoi/Du-lich/2006/09/3B9EE6B3/

arvil77
05-10-2007, 22:57
Cờ Việt Nam trên đỉnh Everest
http://www.vnexpress.net/Vietnam/Xa-hoi/Du-lich/2006/09/3B9EE6B3/

Rồi, cũng có bạn nào gửi link này bên ttvn nhưng quên mất rằng đây mới chỉ là cờ VN ở Everest Base Camp mà thôi, tớ chưa đọc bài này cũng biết :)

matador
06-10-2007, 02:48
Sao không sơn bố nó cờ VN lên toàn bộ thân mấy con 777 của VN Airline cho nó bay khắp thế giới và lại còn cao hơn Everest nhiều. Nhiễu sự cờ với chả quạt - rõ là rỗi việc.

arvil77
07-10-2007, 23:40
Bạn matador ko thể nói thế được. Nhưng riêng bản thân tớ, ko hiểu sao chưa bao giờ tớ tính chuyện mua cờ tổ quốc để đến đâu đó chăng ra chụp cả, Chắc vì tớ ko thích rùm beng củ tỏi :)

Hnay tình cờ tớ biết 2 đồng nghiệp của tớ đã đặt chân lên đỉnh Kilimanjaro khiến tớ rất phấn khích và tự cho là mình cũng có thể làm được vậy :) Đúng như tớ nghĩ, Kilimanjaro ko phải là cái gì đó không làm được. Dù khi tớ bảo với 1 trong 2 người đã chinh phục ngọn này là "Chị làm được thì em cũng làm được" thì chị kia cười phá lên :D Rồi xem!

Chuyến đi hết 5-6 ngày, đi theo 1 package có người khuân vác đồ (leo Everest thì cũng cần phải thuê người địa phương vác 1 số đồ), đường đi ko khó (có 2 đỉnh, 1 cho dành cho dân chuyên nghiệp 1 dành cho người thường). Vấn đề khó nhất là thích nghi ở độ cao ít ôxy bắt đầu ở trạm nghỉ chân thứ 3 ở độ cao khoảng 4000m. Bạn nào đi Tibet rồi chắc biết môi trường thiếu oxy thế nào, tớ chưa biết hehe.

Nairobi ở độ cao khoảng 1800m, suy ra có khả năng bắt đầu leo từ độ cao 2000m, như vậy là cần leo thêm gần 4000m nữa Thời điểm đẹp để leo là tháng 1 và 2.

Đồng nghiệp thứ 2 của tớ còn có kỉ niệm thú vị hơn với Kilimanjaro, 2 vợ chồng bạn ý leo đỉnh này trong dịp tuần trăng mật, 3 tuần ở Tanzania thì 1 tuần leo Kili.

Bạn nào có ý thích điên rồ như tớ thì thông báo. Có thêm đồng bọn thì tớ quyết tâm hơn, còn ko thì cũng ko biết thế nào, còn hứng thì sẽ thử :D

vuthanhminh
13-10-2007, 10:09
Nhà mình có ai đăng kí thi đợt vừa rồi không ạ?

Chitto
13-10-2007, 22:36
Nhà mình có ai đăng kí thi đợt vừa rồi không ạ?

Hi, đồng chí Vũ Thanh Minh copy Nhật kí sang đây chia sẻ với anh em đi.

Tiến trình đến đâu rồi? Bao giờ vòng tiếp theo đây?

vuthanhminh
15-10-2007, 18:57
Dợ? Iem vừa nên Hà Lồi, chuẩn bị ra Ga cùng đoàn đi Sapa để bò lên Fanxipan ợ.
Vụ Giật ký iem chả dám post bên lày đâu. Mang tiếng Xì Pam chết ợ.

vuthanhminh
04-11-2007, 16:15
Báo cáo em đã thi xong Kinabalu - Malaysia, Đang chờ ngày công bố kết quả. Nếu may mắn thì 18 em sẽ tiếp tục đi Tanzania để chinh phục Kilimanjaro. Đang test tâm lý. hic..hic

Chitto
04-11-2007, 16:17
Báo cáo em đã thi xong Kinabalu - Malaysia, Đang chờ ngày công bố kết quả. Nếu may mắn thì 18 em sẽ tiếp tục đi Tanzania để chinh phục Kilimanjaro. Đang test tâm lý. hic..hic

Chúc VTM đạt kết quả xuất sắc. Có bao nhiêu người dự thi, và lấy bao nhiêu người ?

Vòng tâm lý sẽ thi những cái gì ?

arvil77
04-11-2007, 16:57
Mình chờ tin bạn VTM leo Kilimanjaro (beer)

Muốn xem chương trình đợt rồi leo Kinabalu thì xem ở đâu các bác ơi?

vuthanhminh
04-11-2007, 18:20
Bây giờ vòng test tâm lý đang diễn rạ Em là người cuối cùng, tuy nhiên trời đang mưa rất to nên tạm thời...dừng lại ngồi chơi vì mưa quá ồn không quay được a. Test tâm lý khá hay với rất nhiều câu hỏi do chuyên gia tâm lý đưa ra. 7 người kia đã test xong rùi. Ngày mai em sẽ ra Bặc Về Yên Tử để tập luyện thêm cho tới tối 14 sẽ vào lại SG, tới trường quay ngày 15 để quay và xem công bố kết quạ Hi vọng em sẽ tiếp tục có những may mắn để lọt vào vòng 6 người di Kilimanjaro.
Các chương trình của hành trình sẽ bắt đầu phát sóng từ ngày hôm nay lúc 21 giờ trên HTV7 (hoặc HTV9) gì dó, em ko để ý lắm. Trong khi về Bắc thì sẽ có người của Lasta (HTV) theo để quay cảnh sinh hoạt hàng ngày . Các thành viên trong đoàn dang khá hồi hộp vì...o biết đường nào mà lần, ai đi, ai ở. Xác xuất là 50/50.

CVN
04-11-2007, 18:35
Chúc bác Minh tiếp tục vượt qua vòng kiểm tra tâm lý và vào tiếp vào các vòng trong để có tên trong danh sách những người chinh phục dỉnh Everest!

Dudi
04-11-2007, 21:03
Bác Vũ Thanh Minh hãy cố lên! Cố lên, cố lên, cố lên !

Bác hãy thay mặt em chiến đấu. Em cũng định đi thi, nhưng đúng hôm đi thi vòng đầu tại sân QK7 lại mắc kẹt đi miền Tây. Hì hì...

Mà em có đi thi thì chắc cũng đã... rớt. Nghe nói phải hít đất 60 cái trong vòng 1 phút. Em thì em chả sợ cái con tinh thần. Cơ mà lồm thì chắc không nổi...

Vì vậy, bác hãy mang theo cả tấm lòng của em ráng mà leo lên đến tận đỉnh E cao nhứt nhé. Tinh thần em luôn cạnh bác. Khi nào bác mệt, hãy nhớ luôn có nhiều đứa như em sẵn sàng ghé lưng cõng bác...

Chúc bác thành cộng!

Chitto
09-11-2007, 10:18
Kết quả thế nào rồi VTM ơi ???

vuthanhminh
12-11-2007, 12:02
Báo cáo cả nhà là em và các đồng đội đang chờ tin từ BTC sau chuyến đi Kinabalu a. Chưa biết thế nào nhưng hi vọng lại tiếp tục may mắn mỉm cười với cả đội để có thể tiếp tục chinh phục đỉnh cao Châu Phi. Thanks mọi người đã quan tâm.

arvil77
12-11-2007, 16:56
Đồng đội của bác có bạn nữ nào ko ạ :)?

vuthanhminh
12-11-2007, 19:37
Bác xem là biết.

arvil77
12-11-2007, 21:42
He he, AV ko theo dõi được HTV thời gian gần đây, thỉnh thoảng mới bắt được thôi, rồi lại chênh lệch thời gian, nhớ nhớ quên quên :)

vuthanhminh
13-11-2007, 12:07
He he, AV ko theo dõi được HTV thời gian gần đây, thỉnh thoảng mới bắt được thôi, rồi lại chênh lệch thời gian, nhớ nhớ quên quên :)

Dạ vầng, trên htv.com.vn cũng phát ý a. Đoàn E không có ai là nữ. Khi tuyển chọn sức khoẻ lần 1 thì có , nhưng các vòng sau thì các bạn này ko theo nữa. Đoàn thiếu thốn tình củm nghiêm trọng. Hé hé!

arvil77
13-11-2007, 15:33
Hí hí, gay đấy nhỉ ! Xem ra mình cũng ko leo được Kili mất :)

vuthanhminh
18-11-2007, 14:01
Tin giờ chót cho hành trình của đoàn leo núi VN.
Chiều nay, 17h30. Đoàn sẽ có mặt tại sân bay Bangkok để đáp chuyến bay đi Ethiopia lúc 1h30áng ngày mai, lượt bay cuối cùng tới Tanzania sẽ khởi hành sau vài tiếng chờ đơi. Hành trình Kilimanjaro hi vọng sẽ có gì đó khó khăn với đoàn VDV. Bù đắp cho hai hành trình đơn giản mà đoàn đã đi tại Fanxipang và Kinabalu.

CVN
18-11-2007, 14:41
Có nghĩa là bác Minh đã vượt qua vòng loại trước?
Xin chúc mừng bác và hy vọng sớm nhận được thông tin tiếp theo của bác từ Châu Phi!
Chúc bác tiếp tục đạt phong độ tốt và vượt qua vòng loại châu Phi này!

arvil77
18-11-2007, 15:28
Chúc mừng bác VTM, hành trình Kili cũng đơn giản thôi bác ạ ;) Chúc bác vượt tiếp qua vòng loại này (beer)

Chitto
18-11-2007, 16:20
Vậy là VTM lại tiếp tục lên đường.

Chúc mừng, và chờ tin thắng lợi tiếp tục, để đến ngày cờ VN bay trên nóc Everest.

TungRau
23-11-2007, 12:13
em vợ em nó làm MC cho cái chương trình này.

Để em hỏi nó lại vụ băng đĩa rồi có gì em in tặng các bác

Mít
27-11-2007, 19:05
Ui chưa có kết quả hả các bác? Bác Tungrau có đĩa cho em xin đăng kí 1 cái nhé! Tks bác nhiều!

vuthanhminh
29-11-2007, 14:35
Em vợ bác tên gì ạ?
Tình hình là đoàn leo núi đã chinh phục thành công Kili sau 1 tuần với mưa tuyết, những hoang mạc, dốc dá, cháy da, đói ret...Dự tính đoàn sẽ trở về VN sau 3 ngày nữa.....

CVN
29-11-2007, 14:53
Chúc mừng nhiệt liệt bác Minh!

banmaitoahuong
29-11-2007, 15:50
Bác Minh giỏi thật, cho em gửi Free Hugs đến cả đoàn bác nhé !

vuthanhminh
30-11-2007, 02:24
Thank you.
Tối nay, đoàn đã tổ chức buổi trao chứng nhận cho các vận động viên và các thành viên đã chinh phục thành công Kili. Vậy là mình có 2 tấm rùi, 1 ở Kinabalu, 1 ở Kili. Quả này mang về, đóng khung, treo giữa nhà chờ lấy nốt cái cuối nữa là đủ bộ. Nhớ VN.

arvil77
30-11-2007, 03:58
Sau Kili là đỉnh nào thế bác Minh?

vuthanhminh
05-12-2007, 19:59
hi mọi người. Đoàn leo núi đã về tới SG được 3 ngày, quá bận nên bây giờ mới online đươc.
Theo thông tin trước đây thì sau Kili sẽ loại thêm 1 người, tuy nhiên có sự thay đổi và sẽ loại sau khi kết thúc đợt tập huấn đặc biệt 11 tuần tại Việt Nam. Sau tập huấn và loại sẽ chinh phục Iceland Peak, ngọn cao hơn 6000 m và có điều kiện gần giống với E.

TÍM
06-12-2007, 09:09
Thật không thể tin nổi ông già lụ khụ gầy nhăng nhẳng - thực ra là mặt búng ra sữa lại có thể làm được điều kỳ diệu này!

Home sweet home! And go oooooooooooooooooon!

vuthanhminh
07-12-2007, 19:46
:( Mặt tớ mà búng ra sữa á??? Già ồi, nhưng xương gà vẫn nhai gau gáu, tối vẫn se chỉ luồn kim đều nên mới có sức mà đi đới!

Cao Sơn
07-12-2007, 19:56
Anh chúc mừng chú Minh.

vuthanhminh
08-12-2007, 11:09
Thanks A Sơn già. Vì lý do bảo mật thông tin của chương trình, nên tói giờ em mới dám post ảnh của chuyến đi lên để mọi người cùng chia sẻ.

Đoàn tại SC Park hotel - Bangkok trước giờ xuất phát cùng nàng MC xinh đẹp và đầy ý chí
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a17ca15e5f.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5735)

hành lý và hành lý
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a180c5c015.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5736)

vuthanhminh này :D https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a18316c64a.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5737)

Sân bay Bangkok
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a18548570c.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5738)

Tiếp viên Brunei
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a187412459.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5739)

Và chuyến bay tới lục địa đen bằng Ethiopian
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a18ac32bea.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5740)

10 tiếng quả là một cực hình
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a18e524277.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5741)

vuthanhminh
08-12-2007, 11:15
Đến rồi, đến rồi. Tranh thủ làm hàng cáihttps://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a195667ec7.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5742)

sân bay Addis Ababa - Sân bay thủ đô của Ethiopia
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a199260882.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5743)

Tranh thủ nạp năng lượng
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a19b5aa8d4.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5744)

Những bức tượng được điêu khắc rất đẹp là đồ lưu niệm chung ko chỉ có tại Ethiopia mà còn có rất nhiều tại Tanzania. Giá hơi mắc nên iem ko mua. hờ hờ
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a19e07d9aa.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5745)

https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a1a7053fca.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5746)

vuthanhminh
08-12-2007, 11:25
Từ Addis Ababa, đoàn có 4 tiếng dạo chơi trước khi bay chuyến cuối cùng tới Arusha - Tanzania.
Trên máy bay
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a1b29d0c6a.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5747)

Mọi người trong đoàn vẫn nói vui với nhau về chuyến bay đò, giống như xe đò bởi hành trình bị cắt đôi khi transit qua Kenya. Va.. đến sân bay quốc tế Arusha roài!!!!!!!!!

https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a1b528a4bd.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5748)

https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a1bc81f67c.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5749)

https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a1bde8b25b.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5750)

https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a1bf76bab1.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5751)

Và chưa bao giờ quên tranh thủ làm hàng he he
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a1c18bb9d0.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5752)

https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a1c3cd3453.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5753)

Đoàn xe đón đoàn từ sân bay về Ngorongoro,toàn hàng chiến.

https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a1c7c3eff3.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5754)

https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a1c9bcebf6.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5755)

Và sự thân quen với những hàng Phượng vĩ hồng rực trên nền trời xanh vắt
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a1cd0013a1.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5756)

vuthanhminh
08-12-2007, 11:29
Hôm nay post thế thôi. Hôm nào rảnh post tiếp ạ. Ngày mai đoàn chính thức vào đợt tập huấn đặc biệt tại Thành Long - HCMC. Hi vọng sau những ngày tập vẫn đi đươc để ra net post ảnh hic...hic

Cao Sơn
08-12-2007, 11:47
Ô cái thằng này, trông mày chững trạc quá, khác hẳn 4 năm trước.

Hàng trông ngon đấy, gân cốt cơ bắp chằng chịt thế kia anh nghĩ chú sẽ hoàn thành sứ mệnh lich sử.

Mọi người luôn bên chú.

vuthanhminh
08-12-2007, 11:54
công nghệ làm hàng thượng thừa
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a20ae0516c.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5757)

Phượng
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a20d12526b.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5758)

hình ảnh đầu tiên, đầy thích thú với những hoang mạc rộng ngút tầm mắt của đất Tanzania
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a20eec4af4.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5759)

https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a211a66d26.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5760)

Tới ngorongoro rùi bà con ơi!!
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a213bc83d9.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5761)

Từ điểm trên, xe tiếp tục đưa đoàn tới khu nghỉ của khu bảo tồn. Ko thể tốt hơn ở một vùng thế này. Khách sạn toạ lạc trên vành của miệng núi lửa ngorongoro, đây cũng là khu bảo tồn thiên nhiên lớn nhất của Tanzania. Với diện tích hơn 300 km, khu bảo tồn là nơi sinh trưởng, phát triển của rất nhiều loài thú.

https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a216445a13.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5762)

https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a21df60625.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5763)

https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a21f9e4991.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5764)

https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a221785de8.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5765)

vuthanhminh
08-12-2007, 11:58
Tham quan tại khu bảo tồn
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a22403da57.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5766)

https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a225df20d5.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5767)
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a22739f643.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5768)
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a228e32df4.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5769)

Này thì ngựa vằn
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a22b59c710.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5770)

Này thì hà mã
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a22e83bd36.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5771)

vuthanhminh
08-12-2007, 12:00

Hàng trông ngon đấy, gân cốt cơ bắp chằng chịt thế kia anh nghĩ chú sẽ hoàn thành sứ mệnh lich sử.

Mọi người luôn bên chú.

Hí hí. 1 năm đã khác rồi mà bác phang quả 4 năm. Mặt em giờ còn nhăn hơn mặt bác ấy chứ nhị. May mắn em cũng chăm chỉ tập tành nên gân cốt dù ko bằng mấy năm trước nhưng hi vọng cũng đủ để tiếp thu những bài tập trong trại những ngày tới.
Có vài ngàn tấm ảnh mà ko biết post bao giờ cho hết đây hic hic

vuthanhminh
08-12-2007, 12:11
Với 1 anh chàng người Massai bán...đồ lưu niệm.
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a25b7f3354.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5772)

Này thì....iem. Trưng hàng tiếp:D
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a25ef2cd2d.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5773)

Việt Nam và những đồng đội thân thương
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a2618e4cf4.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5774)

Đám ngựa vằn
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a2653d757c.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5775)

Nai
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a2679e9be0.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5776)

Sư tử
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a26a6e275c.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5777)

Trốn đi ngắm cò đây
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a26d27d3cb.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5778)

Tại một ốc đảo giữa hoang mạc. Mí cái này là của mấy con bò rừng đã chết lâu rồi. Cả đội thi nhau lấy làm hàng. hờ hờ
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a2728a7c27.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5779)

Toàn đội
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a277a5efcf.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5780)

Chitto
08-12-2007, 12:41

Mọi người luôn bên chú.

BCS phải hứa là về thì bác tặng mấy bộ đồ thiết kế riêng, thì phê hơn bác ơ.

"Bên chú" suông thế thôi hở bác???

vuthanhminh
08-12-2007, 12:45
Everest - Không gì là không thể
Khi lên đỉnh Uhuru Peak - Nóc nhà Châu Phi tôi đã khóc, chưa bao giờ trong hành trình này tôi khóc dù những khó khăn, băng tuyết đã đi qua đã khiến những giọt nước mắt lăn dài trên gò má những đồng đội. Lá cờ Việt Nam yêu thương lại một lần nữa tung bay trên nền trời xanh thẫm của buổi sáng đỉnh cao. Bao nhiêu cảm xúc đột ngột dồn về, những hình ảnh của đất nước nơi xa, những Hà Nội, Huế, Sài Gòn, Phan Thiết, Nha Trang cùng Tây Bắc hùng vĩ. Tôi nhớ, nhớ một mùi khói xe, thèm khát được đứng giữa một khúc đường tắc để hít hà cho thoả bụi và khói. Chúng tôi lầm lũi đi trong mưa tuyết, tuyết đẹp quá mang những xúc cảm, làm lạnh cóng những ngón tay, chân đồng đội nhưng không thể dập được ngọn lửa và ý chí Việt Nam trong tim mỗi người. Đồng đội tôi, có người vừa đi vừa cắn răng, bàn tay nắm lại chặt cứng để đếm từng bước đi với chỉ 20 - 30 cm. Chúng tôi,tất cả đều hiểu đây là một cuộc chiến thực sự. Cuộc chiến để xoá đi những nghi ngờ của chính những người Việt Nam về khả năng của nguời Việt Nam, cuộc chiến để thổi bùng lên một ý chí Việt Nam đã ngủ quên sau hai cuộc kháng chiến vĩ đại của dân tộc. Và chúng tôi không thể lùi bước. Everest với bao bất chắc, và chúng tôi có thể chết. Nhưng tất cả đồng đội tôi, những con người can trường, sắt đá và quả cảm luôn sẵn sàng đón nhận, chúng tôi chấp nhận tất cả chỉ để một lần lá cờ tổ quốc được tung bay trên nóc nhà thế giới, chỉ để ở quê hương, một ai đó khi biết rằng chúng tôi đã nỗ lực, và họ thấy lá cờ Việt Nam đang hiên ngang trên Everest. Và, chỉ cần họ thốt lên rằng :"Ồ, Việt Nam đã chinh phục được Everest!", để họ và tất cả những người Việt Nam khác tự tin rằng: người Việt Nam có thể làm được tất cả,ý chí Việt Nam chưa bao giờ giảm sút, tinh thần Việt Nam chưa bao giờ nguội lạnh.
Cho đồng đội và một Everest rực rỡ cờ đỏ sao vàng

Cao Sơn
08-12-2007, 13:13
"Bên chú" suông thế thôi hở bác???

Minh nó có gay đâu, bọn anh toàn làm đồ nữ.

Vấn đề tinh thần bao giờ cũng quan trọng, quan trọng hơn vật chất rất nhiều. Nhể.

vuthanhminh
08-12-2007, 13:30
Quỷ sứ, người ta là nữ mừ!!!!!!!!!
Trong quá trình tuyển chọn VĐV và tiêu chí để lựa chọn 4 người cuối cùng cho hành trình chinh phục E, yếu tố Tinh thần là số 1, sau đó tới tinh thần đồng đội, sức khoẻ. Trong chuyến vừa rồi, mỗi ngày trek trung bình 8 tiếng. Đặc biệt ngày cuối là ngày chinh phục đỉnh, đoàn dậy lúc 11h đêm và trek từ đó tới 7h sáng mới lên tới đỉnh. Gió, sương, tuyết, băng vv.v. Nước trong bình o thể uống được vì dã đóng băng hết, rất nhiều người trong đoàn (ko phải VĐV) dã đi bằng ý chí. Nhưng rồi mọi thứ đều ok khi Uhuru Peak rực một màu đỏ.

Đây là nơi nghỉ của đoàn. Giá 220 USD/phòng. Internet 20 USD/giờ
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a38a3ec798.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5781)

View nhìn thẳng xuống miệng núi lửa - khu bảo tồn Ngorongro
Từ phòng khách
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a38d7ea530.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5782)

https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a3910f0492.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5783)

Tới phòng ngủ
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a3930afb1f.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5784)

Đến Bancon đều có thể ngắm được khu bảo tồn, và tha hồ ngắm từng đàn bò rừng hàng ngàn con hoặc hồng hạc với hàng chục ngàn con.
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a3994dfbca.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5785)

https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a39ab8ccf1.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5786)

https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a39bfeaec1.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5787)

Ngorongoro buổi sớm
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a39e3193ae.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5788)

https://www.phuot.vn/imagehosting/1060475a39f6a9f2c.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5789)

anhminh
08-12-2007, 14:51
Trên Discovery đang có 1 seri về leo Everest, xem hay phết.

arvil77
08-12-2007, 15:19
Đọc bài này cộng bài cào cào của bạn Dudi, CCh chỉ muốn thốt lên "Giá đây đổi phận làm trai được!" (c)

Tớ thích câu này của bạn VTM:

"Người Việt Nam có thể làm được tất cả, ý chí Việt Nam chưa bao giờ giảm sút, tinh thần Việt Nam chưa bao giờ nguội lạnh"

Đã có những giây phút tớ cũng phải tự nhủ thầm như vậy! ;)

Bạn VTM ko phải vội, cứ từ từ post ảnh và kể chuyện nhá !

arvil77
09-12-2007, 02:33
Mạn phép bạn VTM, tớ gửi link Nhật kí Everest của VTM cho mọi người bên này cùng đọc. Rất hay và xúc động.

http://www8.ttvnol.com/forum/f_233/973801/trang-1.ttvn

TungRau
13-12-2007, 10:58
Em vợ bác tên gì ạ?
Tình hình là đoàn leo núi đã chinh phục thành công Kili sau 1 tuần với mưa tuyết, những hoang mạc, dốc dá, cháy da, đói ret...Dự tính đoàn sẽ trở về VN sau 3 ngày nữa.....

Em nó là Việt Anh bác ạ.

Em có xin đĩa nhưng đây thuộc bản quyền của Lasta nên thua bác ạ.

TungRau
13-12-2007, 11:05
Em vợ bác tên gì ạ?

Em nó là Việt Anh bác ạ.

Em có xin đĩa nhưng đây thuộc bản quyền của Lasta nên thua bác ạ.

vuthanhminh
13-12-2007, 19:39
ăc...Em Việt Anh à. good! Đoàn em bị ám ảnh luôn á! khà khà!

TÍM
14-12-2007, 10:01
Ôi mặt không púng ra sữa được nữa rồi, rèn luyện có khác trông Péo và đen quá, dưng mà đẹp trai đấy hí hí...

Bạn VTM thiệt là rắn rỏi và tài giỏi, thanh niên Việt nam thời đại mới có khác, chúc bạn chóng cắm cờ trên đỉnh Everest và Cho tớ chụt chụt lên lá cờ đỏ sao vàng của bạn nhé :D :D :D

vuthanhminh
14-12-2007, 19:23
Hiện đoàn leo núi đã bắt đầu chương trình tập huấn đặc biệt trong Special Camp. Các bài kiểm tra thể lực, test đủ thứ và những bài tập làm quen cũng đủ mướt mồ hôi các vận động viên. hờ hờ. Chương trình tập của đội cực kỳ ngặt nghèo khiến cho các đội trong khu huấn luyện Thành Long - TP HCM cũng choáng. Tình hình là sau đợt huấn luyện, mọi giải thưởng trong các cuộc thi thể thao 3 môn phối hợp, 7 môn phối hợp..v.v. chắc sẽ về tay đội hết hic..hic Mai em post tiếp ít ảnh chinh phục Kili. Thanks mọi người đã quan tâm tới chuyến đi của đội.

anhminh
14-12-2007, 22:19
Cố lên bác VTM nhé!
nhưng còn khoản tập với không khí loãng + rét thì có vẻ hơi ít thời gian nhỉ.

vuthanhminh
16-12-2007, 19:16
Tụi em được online quá ít nên ko thể dàn trải các hình ảnh theo từng thời gian liền kề vì còn lọc hình từ máy của người khác, nên em có cái nào thì phang luôn cái đó. Mong mọi người thông cảm.
Tình hình là không khí loãng thì chỉ có cách đi thực tế mới tập được. Lạnh thì đã có vài ba phương án rồi ạ. Một trong những cách đó là làm tăng lượng mỡ dự trữ trong cơ thể. Em post ảnh luôn, dài dòng rách chiện.

Cái này là ngày thứ 2, có tí tuyết cho nó đẹp.
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060476516993013e.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5994)

https://www.phuot.vn/imagehosting/1060476516d2b60a6.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5995)

Cùng đồng đội khi đi qua một hang đá để tập lên vài cái vách nhỏ.
https://www.phuot.vn/imagehosting/10604765171151f66.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=5996)

Mai em up tiếp ạ. Đến giờ tâp hợp....đi ngủ rồi.

Chitto
17-12-2007, 10:07
Ôi mặt không púng ra sữa được nữa rồi, rèn luyện có khác trông Péo và đen quá, dưng mà đẹp trai đấy hí hí...

Bạn VTM thiệt là rắn rỏi và tài giỏi, thanh niên Việt nam thời đại mới có khác, chúc bạn chóng cắm cờ trên đỉnh Everest và Cho tớ chụt chụt lên lá cờ đỏ sao vàng của bạn nhé :D :D :D

Hê hê, giờ VTM đang cần béo, mong mặt "búng ra mỡ" ấy chớ.

"Lên đỉnh" rồi đem về cho nhà Black một ít tuyết xem nó ra làm sao.

Bao giờ người ta làm đường ống với thang máy lên đỉnh Everest thì mình sẽ đi !!! :D

vuthanhminh
17-12-2007, 20:35
hic...tất cả đều nhừ tử với special training camp như sau (vd ngày hôm nay):
Sáng: 5h30 Am có mặt tại sân, chạy khởi động 5 vòng, mỗi vòng 350m. Chạy tốc độ cao 10 vòng, đeo ba lô 20kg đi nhanh tiếp 10 vòng. Thả lỏng, ăn sáng.
7h30 am: Leo núi tại X Rock - Quận 2 từ 8h30 am tới 13h PM. Khám xương. Ăn trưa lúc 14h30 Pm. Phi thẳng tới trại trẻ mồ côi Chắp cánh làm từ thiện. 18h30 về tới trung tâm. 18h45 có mặt tại sân, chạy 5 vòng, khởi động. Tập trong phòng tập 1 tiếng tốc độ cao. Từ phòng tập ra, ko nghỉ mà tới thẳng phòng ăn khi mồ hôi còn ròng ròng, ăn chế độ ( chế độ ở đây là 1 đĩa salad, 1 đĩa thịt bò xào, một đĩa nem, 1 đĩa rau muống xào, 2 hộp sữa chua). 1 người đang ăn bằng 4 người, ăn bằng ý chí. Tất cả đều vô cùng mệt mỏi. Ra internet 15', viết cái này, tắm rửa, 21h có mặt tại phòng tập thể coi chương trình trên HTV9, ghép hình tặng cho nhà tài trợ với hơn 2000 mảnh nhỏ được ghép 3 ngày mà chưa xong. Ngày mai lại tiếp tục thời gian y như vậy, cường độ tập cao hơn.
Lạy chúa, lạy thánh thần núi cao cho con và các đồng đội đủ sức theo các bài tập và các hoạt đông. Hnay ko có tgian để post ảnh, mọi người thông cảm. Em về gấp!

CVN
17-12-2007, 21:14
VTM: chương trình luyện tập căng thẳng của các bạn quả là vượt quá tưởng tượng của tôi! Rất mong bạn và đồng đội đủ ý chí và sức khỏe để hoàn thành tốt chương trình huấn luyện đặc biệt này!

Phượt tự hào có bạn!

Chitto
18-12-2007, 11:26
Hé hé, giỏi quá giỏi quá.

Hồi ở Vĩnh Long, tưởng chỉ mỗi tối tập chạy bộ ra vườn nhà bác Thực, bắt đom đóm thôi :D. Mỗi ngày đi bắt 5 con đom đóm bỏ vào lọ cho nó sáng, giờ lại bắt chạy thế này có chết không cơ chứ.

:D

banmaitoahuong
20-12-2007, 17:08
Tối qua vừa xem các bạn trên HTV9, rất khâm phục!

vuthanhminh
20-12-2007, 19:29
Như vậy là tới ngày hôm nay, sau gần 2 tuần tại trại huấn luyện với các bài tập tăng thể lực, kỹ năng leo vách đá, chế độ ăn uống kinh dị với lượng thức ăn dành cho 4 người, các hoạt động PR và giấc ngủ chỉ kéo dài 6 tiếng/ ngày. Cả đội đã oải thấy rõ vì chưa có nhiều tgian nghỉ sau những bài tập. Nên chiều nay từ 17h30, huấn luyện viên cho tập nhẹ nhàng, ai cũng vui mừng vì nếu cứ tiếp tục tình hình tập như cũ thì sức tàn, lực kiệt. Trưa nay leo vách, em lỡ cái đập đầu gối vào đá, đau quá hic...hic. Hết tuần này đoàn sẽ di chuyển về Vũng Tàu để tập huấn tiếp và tham gia các hoạt động PR cho chương trình. Hi vọng trong tgian tới việc huấn luyện sẽ có thay đổi để đoàn có nhiều thời gian ngủ tích luỹ hơn.
Theo như các chuyên gia leo núi, những người đã từng chinh phục thì việc đi E chỉ cần các bài tập mà so với chương trình của đội thì nhẹ như lông hồng. Chạy 7km/ngày trong khi đoàn ăn sáng cũng đã 7 - 10 km. Chưa tính tập vách, chiều cũng ăn nhẹ 5 - 7km đường chạy. Chưa kể các bài tập đi xe cút kít, chồng cây...chuối, bơi, tập thể lực trong phòng thể hình.v..v Anh em vẫn nói vui với nhau là tập để chuẩn bị leo ngọn 16000m, gấp đôi E. Chưa thấy phương án hoặc bài tập nào cho việc tăng khả năng chịu lạnh của cơ thể. Đây là vấn đề tất cả anh em đều lo. Bởi lẽ, thay vì nhiệt độ - 16 độ C trên Kili, thì tại Island Peak nhiệt độ là - 20 đến - 30 độ C. Trong khi với nhiệt độ - 16 độ C, một vài thành viên đã dường như ko muốn đi tiếp vì quá lạnh, làm tê cứng đầu ngón tay, chân và đông hết nước trong các bình đựng.
Hnay đoàn đi thăm trại dưỡng lão, người già không nơi nương tưa. Đây là ngày thứ 4 trong tuần hoạt động xã hội của đoàn. Vừa có nhiều ý nghĩa, xúc động nhưng cũng khiến anh em trong đội thêm mệt mỏi vì quá ít thời gian ngủ, nghỉ.
Cân nặng hình như đã giảm.

CVN
20-12-2007, 19:55
Cố lên! Cố lên! VuThanhMinh cố lên!

Cân nặng hình như đã giảm.Thế thì sửa chữ ký đi vậy! :D

banmaitoahuong
20-12-2007, 20:32
VTM ơi, bạn tả lại chế độ ăn của đoàn xem sao nha.

CVN
20-12-2007, 21:05
VTM ơi, bạn tả lại chế độ ăn của đoàn xem sao nha.Đã có rồi này em gái:

...
Từ phòng tập ra, ko nghỉ mà tới thẳng phòng ăn khi mồ hôi còn ròng ròng, ăn chế độ ( chế độ ở đây là 1 đĩa salad, 1 đĩa thịt bò xào, một đĩa nem, 1 đĩa rau muống xào, 2 hộp sữa chua). 1 người đang ăn bằng 4 người, ăn bằng ý chí.
...

anhminh
20-12-2007, 23:44
đúng là vụ lạnh và ko khí lõang là vấn đề nhất. Ko khí lõang, thì nếu chuyên gia tính là ko kịp leo tiếp thì còn lùi được. Còn lạnh thì sẽ lắm chuyện lắm. Mà họ liệu có sắm giầy có sưởi cho đòan ko nhỉ?.

Anh Già
21-12-2007, 01:15
Kêu mất cty tài trợ cho sang bên tớ mà tập này , mấy hôm trước toàn dưới -20oC , thêm cả gió vào nữa thì thành feel like -30oC , ngay gần đây có quả núi Mont Tremblan cũng khá.

vuthanhminh
21-12-2007, 12:05
Đang ở X Rock. Hnay em thục hiện kỹ thuật xướng 4,3 điểm, 2, 1 dây rất tốt. May là có tí kinh nghiệm lượt khượt ở Hạ Long nên cảm giác về không gian tốt.
Nhiều vấn đề trong quá trình luyện tập đang được xem xét và chỉnh sửa dần. Thật khó có thể đòi hỏi một sự hoàn hảo với một sự kiện mà Việt Nam chúng ta còn thiếu kinh nghiệm. Nên mọi người vừa làm vừa chỉnh sửa cho phù hợp về cả chế độ dinh dưỡng, luyện tập, sinh hoạt....
Chuẩn bị ăn trưa, ăn xong là đi hoạt động xã hội tiếp. Chiều về tập.
Ngày mai cũng như vậy
Ngày kia (chủ nhật) đoàn di chuyển về Vũng Tàu để tập huấn.

Anh Già
21-12-2007, 12:31
Các bạn tập luyện như vậy chắc có huấn luyện viên '' khoai tây '' tử tế phải ko Minh?

Chitto
26-12-2007, 16:10
Tình hình đón Noel và Năm mới của các tay leo núi thế nào rồi không biết ?

vuthanhminh
26-12-2007, 19:52
Trại tập huấn đặc biệt - Nơi của ý chí
Sau 2 tuần tập huấn trong Special Training Camp với các bài tập "làm quen", đoàn chinh phục Everest tiếp tục di chuyển đến Vũng Tàu, tiếp tục 2 tuần tập huấn tiếp theo trong chương trình 10 tuần tại Special Training Camp.
Thành phố Vũng Tàu nổi tiếng với những bãi biển trải dài hàng chục Km và nhiều bãi biển nhỏ khép nép sau triền núi đón các vận động viên trong buổi sáng đẹp trời. Tại bến tàu cao tốc, cờ hoa rực rỡ và những cổ động viên nhiệt tình đón chúng tôi ngay từ bậc thang đầu tiên lên cảng. Những cái bắt tay, những mắt cười thân thiện như báo hiệu 2 tuần tập huấn thành công tại phố biển. Chúng tôi di chuyển về khu nghỉ mát Biển Đông, nằm trên đường Thùy Vân trên đoàn xe mô tô làm nhộn cả thành phố trong buổi sáng yên bình.
Ngày đầu tiên, những bài tập đột ngột nặng hơn so với tại Sài Gòn. Cái bài tập: xe cút kít, chạy trên biển, dưới nước 5 - 7km, chống đẩy, bơi 1000m, đạp xe 30 - 50km, leo vách đá 45m, chạy lên, xuống tượng chúa.v.v khiến tất cả mọi thành viên trong đội phải gồng mình lên để hoàn thành. Mọi thứ dường như đểu đạt được những kết quả tốt cho những kỹ năng leo vách ngày càng hoàn thiện. Cơ bắp toàn diện được phát triển nhanh không ngờ qua những bài tập....hơi nặng. Ai trông cũng phát tướng ra nhiều dù khuôn mặt có phần hóp lại do các bài chạy nhưng cân nặng thì tăng lên, Minh có lẽ tăng cân nhiều nhất 77kg so với trước khi vào tập huấn là 70kg.
Tại Vũng Tàu, đoàn đón noel sau một ngày tập dày đặc và mệt mỏi. Do đặc thù của đợt tập huấn là không được iên lạc với bên ngoài và ra khỏi trại nên noel của chúng tôi nhẹ nhàng với 1 tiếng đồng hồ bên bãi biển với món thịt bò, heo nướng và những câu chuyện hài hước vốn chưa bao giờ cạn của các thành viên đầy hóm hỉnh.
Thực ra, sức khoẻ của đoàn hiện tại đã đủ để chinh phục các đỉnh cao, nên dường như đợt tập huấn là dành cho rèn luyện ý chí và tinh thần phần nhiều. Sức chịu đựng các điều kiện khắc nghiệt cũng tăng lên thấy rõ. Tuy nhiên, điều lo lắng của tất cả các thành viên vẫn là nhiệt độ và không khí loãng. Mọi thứ đang được chuẩn bị kỹ lưỡng, ai cũng cố gắng hết sức và dồn tất cả vào các bài tập với mong muốn cuối cùng là có mặt trong 5 người cuối cùng đến Island Peak - Nepal và là 1 trong 4 để được ngắm nhìn Everest.
Rất nhiều ảnh, hình, clip lưu giữ những kỷ niệm khó quên trong máy cá nhân của mỗi người. Dường như tất cả đều đang tận dụng từng khoảnh khắc khó quên có 1 không 2 trong cuộc đời mình.

Special Camp - Vũng Tàu - Tuần thứ 3.

vuthanhminh
28-12-2007, 13:25
Một số hình ảnh trong tgian leo vách giả tại TP HCM.

Leo không ba lô
https://www.phuot.vn/imagehosting/106047749481c800d.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=6119)

https://www.phuot.vn/imagehosting/1060477494b79e809.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=6120)

https://www.phuot.vn/imagehosting/1060477494dce11a2.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=6121)

https://www.phuot.vn/imagehosting/10604774950a3ddc2.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=6122)

Có ba lô - nặng 20kg
https://www.phuot.vn/imagehosting/1060477495519db97.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=6123)

https://www.phuot.vn/imagehosting/1060477495787cfb2.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=6124)

https://www.phuot.vn/imagehosting/1060477495a92f516.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=6125)

https://www.phuot.vn/imagehosting/10604774960b25f4e.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=6127)

Kỹ thuật leo thang bằng chân, 1 tay
https://www.phuot.vn/imagehosting/106047749657aeb34.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=6128)

https://www.phuot.vn/imagehosting/10604774968ae859d.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=6129)

vuthanhminh
28-12-2007, 13:46
Vách thật tại Vũng Tàu - Vách này cao 45m gần tượng chúa. Đây là vách soft, được phá để xây mấy cái nhà....bị bỏ hoang. Trong quá trình leo nếu ko để ý kỹ các kẽ đá, các tảng đá nhỏ, lớn có thể bật và rơi ra khỏi vách, cũng nguy hiểm nên chuyện xước chân, tay do đá rơi vào người là thường ngày ở huyện.
https://www.phuot.vn/imagehosting/106047749a6f498c5.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=6130)

https://www.phuot.vn/imagehosting/106047749a9dee698.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=6131)

một lần fall, đường em đang leo là đường khó nhất. Các đồng đội khác với chiều cao thấp hơn chỉ có thêm 1 người chinh phục được đường nay. Hầu như không có chỗ bám, chỉ có một cái hốc nhỏ trên đầu, vươn tay và nhảy bám mới được.
https://www.phuot.vn/imagehosting/106047749b2a42ce3.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=6132)

tiếp tục chinh phục cô nàng khó tính

https://www.phuot.vn/imagehosting/106047749b5e4e6e9.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=6133)

https://www.phuot.vn/imagehosting/106047749b9e7320e.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=6134)

https://www.phuot.vn/imagehosting/106047749bd6af68d.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=6135)

red
28-12-2007, 17:42
Khoe hàng hơi bị nhiều đấy đang tập leo núi hả bạn:))

vuthanhminh
31-12-2007, 17:04
Khoe hàng hơi bị nhiều đấy đang tập leo núi hả bạn:))

Hàng đẹp không khoe nó phí đi.
Dạ, bọn em đang on holiday. Đâu tập tành gì đâu ạ?

Đây là chứng nhận cho chuyến Kili vừa rồi của em. Vậy là tới giờ đã có 2 cái rồi. Cố sưu tầm thêm 1 cái nữa là xong.
https://www.phuot.vn/imagehosting/10604778be61b780f.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=6141)

anhminh
01-01-2008, 22:05
năm nay làm cái chứng nhận everest nhé :)

red
01-01-2008, 22:28
Đúng là giỏi thật tớ đã gặp bạn Minh rồi nhé Happy new year!:D

CVN
09-01-2008, 10:56
Cho chúng tớ nghe chuyện tiếp đi vuthanhminh ơi!

Chitto
10-01-2008, 10:18
Tết Nguyên đán có về nhà không hay lại cũng tập trung vậy ???

vuthanhminh
18-01-2008, 07:18
to Red: Minh không nhớ là gặp Red ở đâu?
To Chít: Đội sẽ đi Đà Lạt vào chủ nhật này, tiếp tục 2 tuần và về Hà Nội vào tối ngày 27 tết. Mùng 4 có mặt tại Đà Lạt tiếp tục 2 tuần

vuthanhminh
18-01-2008, 07:23
Hoa trên Kili.

https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_4014.jpg

https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_4013.jpg

https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_3985.jpg

https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_3984.jpg

https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_3983.jpg

https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_3981.jpg

https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_3980.jpg

https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_3979.jpg

https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_3978.jpg

https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_3977.jpg

vuthanhminh
18-01-2008, 07:24
https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_3976.jpg

https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_3975.jpg

https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_3974.jpg

https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_3973.jpg

https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_3969.jpg

https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_3967.jpg

https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_3966.jpg

https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_3963.jpg

https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_3960.jpg

https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_3959.jpg

vuthanhminh
18-01-2008, 07:26
https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_3949.jpg

https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_3948.jpg

https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_3944.jpg

https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_3943.jpg

https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_3942.jpg

https://i186.photobucket.com/albums/x85/vuthanhminh_2007/IMG_3910.jpg

TÍM
18-01-2008, 08:43
Tình hình mới thế nào đồng chí Minh nhỉ ? Kể tý chuyện nèo???

Chitto
18-01-2008, 12:11
to Red: Minh không nhớ là gặp Red ở đâu?
To Chít: Đội sẽ đi Đà Lạt vào chủ nhật này, tiếp tục 2 tuần và về Hà Nội vào tối ngày 27 tết. Mùng 4 có mặt tại Đà Lạt tiếp tục 2 tuần

Đội leo sẽ có bao nhiêu người chính thức? Anh em là người thuộc những tỉnh, vùng nào?

Ra HN ngoài VTM có còn ai không?

LinhEvil
18-01-2008, 18:24
Tết ra HN có trả nợ nhau bữa nhậu ko nhi?

Ghen tị vãi cả ra..

CVN
21-01-2008, 15:27
Mình lăn tăn là không biết các bạn trong đoàn leo Everest có cần phải mổ lấy ruột thừa trước không nhỉ?
Thông thường các phi công và thủy thủ tàu viễn dương đều được mổ cắt ruột thừa trước khi hành nghề, tránh trường hợp đang trên hành trình mà bị lên cơn viêm ruột thừa cấp không có điều kiện phẫu thuật.

CVN
06-02-2008, 23:01
Lúc này tren HTV9 đang phát sóng về chương trình chinh phụv Everest của Việt nam.
Hay quá!

hoangbquang
13-02-2008, 15:52
Anh thực sự khâm phục chú đấy Vũ Thanh Minh!

Cố lên và chiến thắng trên đỉnh Everret nhé ! Giấc mơ cả đời mà anh tự biết mình không bao giờ làm nổi... Thế nên chỉ dám "phọt phẹt" Fanxipan mấy lần....

Chú quả thật tuổi trẻ tài cao... Cố lên để chinh phục đỉnh cao thế giới, cho lá cờ Việt Nam bay cao chú Minh nhé (c)

vuthanhminh
22-02-2008, 14:18
Tình hình là đợt tập huấn đặc biệt tại VN đã kết thúc. Ngày hôm qua quay loại cho hành trình tiếp theo. May mắn lại một lần nữa mỉm cười với em khi tiếp tục lọt vào vòng trong của chương trình, đồng nghĩa với việc ngày 24 sẽ lên đường cùng đội sang Nepal chinh phục Issland Peak. Em sẽ tường thuật chuyến này sau. Cảm ơn mọi người đã theo dõi và ủng hộ em.

banmaitoahuong
11-03-2008, 06:20
Vuthanhminh đang ở Nepal.
BanMai và những người bạn của Minh luôn hiểu những cố gắng, đóng góp và nỗ lực của bạn cho những vinh quang của nước nhà! Đừng buồn nhé. Chưa một ai ở đây mà Mai biết có thể thực hiện một công việc khó như bạn đã làm. Mai luôn tự hào vì được quen biết bạn. Mong gặp lại tại Việt Nam sớm. (c)

vuthanhminh
14-03-2008, 22:27
Cảm ơn chi.
Khi kết thúc chuyến đi Issland Peak, cơ hội tiếp tục đi Everest của em vẫn rất cao dù không summit được do nhiều yếu tố bản thân không kiểm soát được. Tuy nhiên, e quyết định ngừng tại đây vì thực sự mình không cảm thấy happy, không thật sự sống với những gì bản thân mình đang khao khát và muốn làm. Nên em đã nói luôn với ban tổ chức là không đi tiếp nữa mà thay vào đó là hành trình xuyên Việt bằng xe đạp cuối cùng kết hợp với việc quyên góp từ thiện cho quỹ chất độc màu da cam. Bản thân em thấy đây mới là đích mình muốn vươn tới cho cuộc sống của mình thật ý nghĩa. Số tiền có được của chương trình sẽ được dùng cho sắm 1 cái xe đạp thật tốt và chuẩn bị kế hoạch cho chương trình ý nghĩa này. Coi như em làm nhiệm vụ trong nước thay cho các đồng đội, còn những đồng đội sẽ làm nhiệm vụ đang dang dở.
Cuộc hành trình xuyên Việt bằng xe đạp kết hợp quyên góp từ thiện sẽ diễn ra trong tháng này, kéo dài khoảng từ 1 tháng rưỡi đến 2 tháng, các đợt quyên góp diễn ra trong nội bộ ngành du lịch trước tiên và bạn bè quen biết từ Bắc vào Nam. Hi vọng số tiền quyên góp được và ý nghĩa của chuyến đi sẽ được sự ủng hộ của mọi người và mang ý nghĩa lâu dài.

Chitto
14-03-2008, 23:18
Vậy đó là quyết định cuối cùng của Minh.

Rất tiếc vì Minh đã không tiếp tục leo lên đỉnh Everest, tuy nhiên điều đó không quan trọng bằng việc Minh sẽ thành công trong những điều mình mong muốn như thế nào.

Chúc Minh luôn biết, luôn hiểu được điều mình thực sự mong muốn, và đạt được điều đó.

Cảm ơn vì những gì đã làm và sẽ làm.

puss
15-03-2008, 23:10
Hơi buồn, nhưng tin vào final decision của cậu!

Lên đường đi!

Ra đến HN nhớ alô nhé!(beer)

CVN
20-03-2008, 08:17
Mình thấy hơi tiếc vì không được tiếp tục nghe Minh kể về quá trình tập dượt gian khó của đoàn leo Everest. Nhưng mình tin là Minh đã phải suy nghĩ rất nhiều trước khi đưa ra quyết định này, và tin rằng Minh đã chọn được một quyết định đúng đắn nhất cho mình!

Chúc bạn luôn mạnh khoẻ và tiếp tục thành công! Mong bạn luôn gắn bó với Phượt!

Hẹn gặp mặt tại Hà Nội!

vuthanhminh
20-03-2008, 16:15
Báo cáo mọi người là em quyết định đi tiếp Everest và chuyến xuyên Việt sẽ delay lại khoảng 4 tháng.
Hiện tại e đã ra Hà Nội, sau khi về thăm nhà thì thứ 3 tuần tới em sẽ có mặt ở Sapa để tập dợt tại Fanxipang trong 3 - 4 tuần.
Trong lần này đi Fan em sẽ ngủ đêm trên đỉnh vài đêm để đón hoàng hôn và dự định sẽ tìm một con đường mới. Đang tìm GPS sóng tốt, pin thay đươc. Ai có thì cho em mượn với!!

CVN
20-03-2008, 16:18
Tin này quả thật hay! (c)

Mình có một chú Garmin 60CSx thuộc hàng rất rất tốt. Dùng pin AA thay dễ dàng. Có thẻ nhớ để lưu waypoint/track log. Sẵn sàng để bạn dùng!

PM cho mình khi bạn về Hà nội nhé!

vuthanhminh
21-03-2008, 12:56
Thanks Anh, Minh PM cho anh qua diễn đàn rồi, ko có số phone nên ko gọi đươc. Như vậy là đã đủ mọi thứ cho chuyến này rồi.

greenline
21-03-2008, 13:31
Thanks Anh, Minh PM cho anh qua diễn đàn rồi, ko có số phone nên ko gọi đươc. Như vậy là đã đủ mọi thứ cho chuyến này rồi.

Ku em, chúc MAY MẮN và THÀNH CÔNG!

P/s: Chắc ku cũng chẳng nhớ anh là ai. Nhưng chúc được nhau là tốt rồi nhỉ. :D

Chitto
21-03-2008, 14:08
Ku em, chúc MAY MẮN và THÀNH CÔNG!

P/s: Chắc ku cũng chẳng nhớ anh là ai. Nhưng chúc được nhau là tốt rồi nhỉ. :D

Cái giọng kẻ cả của chú, anh thấy thối um.

Hôm trước đọc bài báo, thấy bảo có 4 người sẽ leo, không có tên Minh trong đó. Tiếp tục thì có gặp phải phiền phức gì không?

(về phía người ta và cả phía chính mình...)

vuthanhminh
21-03-2008, 17:27
Không vấn đề gì anh, ngay cả Long Loco cũng được quay lại với chương trình và tiếp tục tập luyện để đi.
To Greenline: ko nhớ chính xác bác là ai nữa. hic...hic

greenline
22-03-2008, 08:22
Cái giọng kẻ cả của chú, anh thấy thối um.

Bạn Chitto thật dịu dàng và tử tế. Cho tớ hỏi một tí có phải thời tiết thay đổi làm bạn khó ở không? :D

@Minh: không sao, anh biết ku mà. Với lại chưa gì đã có đứa nghĩ anh thấy người sang bắt quàng làm họ. Anh hãi! :LL

SonTT
22-03-2008, 08:57
Cảm ơn chi.
Khi kết thúc chuyến đi Issland Peak, cơ hội tiếp tục đi Everest của em vẫn rất cao dù không summit được do nhiều yếu tố bản thân không kiểm soát được. Tuy nhiên, e quyết định ngừng tại đây vì thực sự mình không cảm thấy happy, không thật sự sống với những gì bản thân mình đang khao khát và muốn làm. Nên em đã nói luôn với ban tổ chức là không đi tiếp nữa mà thay vào đó là hành trình xuyên Việt bằng xe đạp cuối cùng kết hợp với việc quyên góp từ thiện cho quỹ chất độc màu da cam. Bản thân em thấy đây mới là đích mình muốn vươn tới cho cuộc sống của mình thật ý nghĩa. Số tiền có được của chương trình sẽ được dùng cho sắm 1 cái xe đạp thật tốt và chuẩn bị kế hoạch cho chương trình ý nghĩa này. Coi như em làm nhiệm vụ trong nước thay cho các đồng đội, còn những đồng đội sẽ làm nhiệm vụ đang dang dở.
Cuộc hành trình xuyên Việt bằng xe đạp kết hợp quyên góp từ thiện sẽ diễn ra trong tháng này, kéo dài khoảng từ 1 tháng rưỡi đến 2 tháng, các đợt quyên góp diễn ra trong nội bộ ngành du lịch trước tiên và bạn bè quen biết từ Bắc vào Nam. Hi vọng số tiền quyên góp được và ý nghĩa của chuyến đi sẽ được sự ủng hộ của mọi người và mang ý nghĩa lâu dài.

Chúc bạn thành công, làm những gì mình thích và thấy có ích nhất là thành công lớn nhất của một người
.(beer)

Trước khi bạn khởi hành có thể mời bạn cà phê một bữa ở Hà nội không nhỉ (enjoy cùng vài phượt thủ khác nhé)(BB)

Nếu OK thì gọi 0919509999 - SonTT

Nãnh Tụ
22-03-2008, 09:24
Văn hóa phượt mang tính nhân văn quá cao mình vô cùng ngưỡng mộ LT phượt .

Chitto
22-03-2008, 09:39
Chúc bạn thành công, làm những gì mình thích và thấy có ích nhất là thành công lớn nhất của một người
.(beer)

Trước khi bạn khởi hành có thể mời bạn cà phê một bữa ở Hà nội không nhỉ (enjoy cùng vài phượt thủ khác nhé)(BB)

Nếu OK thì gọi 0919509999 - SonTT

Yeap. Nếu có thời gian mà ghé Hà Nội thì gặp nhau chút, để chúc mừng và thể hiện sự ghen tị chứ nhờ !

@chú Rỉn : anh đang rất chi là thoải mái.

SonTT
22-03-2008, 10:55
Ông Chittio ra cà phê Aqua, Cạnh hồ Nam đồng.
VTM đang ngồi đó với CVN, Quạt... em chẩu trước về cho con đi học :)

vuthanhminh
22-03-2008, 16:01
Em không có số cụ Chít
Vừa chạy qua mua vé tàu ồi, tối nay em té
Thanks anh CVN đã cho em mượn tạm em yêu mấy tuần, trong thời gian em đi nếu anh cần thì cứ gọi, em sẽ chuyển về cho.
Em về sẽ mời mọi người cafe sau ạ, sợ giờ không kịp.

greenline
22-03-2008, 17:42
Yeap. Nếu có thời gian mà ghé Hà Nội thì gặp nhau chút, để chúc mừng và thể hiện sự ghen tị chứ nhờ !

@chú Rỉn : anh đang rất chi là thoải mái.

Bạn Chitto thân mến, tớ không có ý định chinh phục Everest hay chứng minh bạn thoải mái hay khó ở. Bạn ở trên cao thoải mái nhá. :LL Ở đây lạnh lắm, tớ chuồn. =))

Thế thôi nhá! (BB)

banmaitoahuong
23-03-2008, 14:26
Em Thanh Minh nhớ viết nhật ký để anh chị em ở nhà đọc nha.

Chitto
23-03-2008, 21:32
Em không có số cụ Chít
Vừa chạy qua mua vé tàu ồi, tối nay em té
Thanks anh CVN đã cho em mượn tạm em yêu mấy tuần, trong thời gian em đi nếu anh cần thì cứ gọi, em sẽ chuyển về cho.
Em về sẽ mời mọi người cafe sau ạ, sợ giờ không kịp.

Đọc được bài của đại gia Són, định ra, gọi điện cho cụ CVN thì đã tàn cuộc rồi.

Thôi không sao, thành công là được.

Quat
27-03-2008, 13:38
Đọc được bài của đại gia Són, định ra, gọi điện cho cụ CVN thì đã tàn cuộc rồi.

Thôi không sao, thành công là được.

Kụ Chitto dạo này hay tò nhâm , nhầm to nhỉ. Kụ gọi cho tôi chứ ko phải gọi cho CVN nhé =)) =)) =)) :Dam :Dam

Huyền Trang
27-03-2008, 14:04
@Minh : Tớ vẫn theo bước chân của cậu và mọi người trên HTV9 và cả blog của cậu, k nghĩ bạn mình giỏi thế,hehe
Cố lên nhé và update thông tin thường xuyên
Chúc cậu may mắn
Thân mến
Huyền Trang

vuthanhminh
29-03-2008, 18:39
To Trang: lâu quá không gặp, vẫn khoẻ chứ?
To CVN: Tối mai em lên tàu về Hà Nội, chiều em qua gửi anh cái GPS, chương trình có sự thay đổi nên mùng 2 em phải có mặt ở SG, mùng 3 tường thuật trực tiếp tiễn đoàn đi E, mùng 4 lên đường rôi.

anhminh
29-03-2008, 19:00
Cố lên nhé, chúc may mắn.

CVN
29-03-2008, 19:02
To CVN: Tối mai em lên tàu về Hà Nội, chiều em qua gửi anh cái GPS, chương trình có sự thay đổi nên mùng 2 em phải có mặt ở SG, mùng 3 tường thuật trực tiếp tiễn đoàn đi E, mùng 4 lên đường rôi.

OK Minh, cứ gọi anh nhé!

vuthanhminh
29-03-2008, 20:42
Ok Anh.
Còn nợ mọi người rất nhiều tin, bài và ảnh về hành trình E. Tuy nhiên, do nội quy chương trình nên chưa thể post lên để chia sẻ với mọi người được, thông cảm cho Minh.

Toet
29-03-2008, 21:28
Chúc Minh đạt được những điều mong muốn!

Chitto
29-03-2008, 22:23
Chúc Minh lên đường thành công.

Nhiều người trong và ngoài Phượt, trong và ngoài giới du lịch đều chờ mong thành công của đoàn nói chung và của Minh nói riêng.

Hẹn gặp, trước hết là... trên tivi.

windysmile
29-03-2008, 23:28
Chẹp, bạn Minh độ này người lớn ghê, chúc bạn may mắn, kiên trì và dẻo dai.

greenline
02-04-2008, 06:46

Ơ, sao hôm trước tớ đọc báo thấy danh sách 4 người đi E không có Vũ Thanh Minh nhi?

vuthanhminh
02-04-2008, 08:38
hé hé. Không có danh sách nhưng thực tế thì vẫn đi ạ. Chiều nay em lên HN, sáng mai vào SG, mùng 6 biến ồi!

anhminh
02-04-2008, 09:05
bây giờ VTM thuộc biên chế “Sherpa” , nên ko có tên trong đoàn leo núi ;)
@VTM: nếu cần thêm thiết bị, đồ dùng nào thì cứ gào thật to lên để bọn nó phải cung cấp nhé. Chuẩn bị thật kỹ vào. Good luck.

vuthanhminh
02-04-2008, 09:17
Em đang tính qua đấy làm Sherpa cho khỏe đơi này. Lên Fan xin cái chân porter cho các đoàn thôi mà nó đòi em hết giấy nọ bằng kia, khốn đốn hic...hic

Huyền Trang
03-04-2008, 12:10
@ Minh : Lâu quá từ hum hát hò gặp cậu, hihihi...Tớ vưỡn khoẻ, mọi việc cũng tốt cả.

arvil77
09-04-2008, 04:25
http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=251083&ChannelID=119

Bài mới nhất về nhóm chinh phục Everest

vuthanhminh
11-04-2008, 19:38
Báo cáo, em đang ở Kathmandu.
Ngày hôm qua, khi vừa tới thủ đô cua Nepal, cả thành phố chìm trong sự im ắng đến lạ kỳ, những hàng quán, bar...đóng cửa tới 90%. Khu Thamel với khách sạn Vaishali là nơi ồn ào nhất, giống như khu Phạm Ngũ Lão ở Sài Gòn mà cũng im lìm. Buồn mà chả biết làm gì vì tới đúng vào ngày bầu cử.
Hôm nay tha thẩn, meeeting chút xíu. Ngày mai đoàn lên đường tới Lukla rồi. Chuyến này đi hứa hẹn mang được về một bộ sưu tập ảnh trên con đường trek huyền thoại từ Lukla tới Everest Basescamp trong 12 ngày.
Mọi người ở lại mạnh giỏi nhé. Hẹn gạp lại sau ngày 6/6/08 (BB) (BB)
To A Cường: Cái GPS cua anh em sợ không dùng được ở nhiệt độ - 5 độ C nên tạm thời cứ để trong túi.

SonTT
11-04-2008, 19:44
Cho mấy cents ảnh Kathmandu đi nào :)

netwalker
12-04-2008, 00:45
Up ảnh lên đi Minh ơi !

Cố gắng lên cắm cờ trên đỉnh Everet nhé !

vuthanhminh
12-04-2008, 08:55
Báo cáo, em đang ở sân bay chờ chuyến bay của Yeti đi Lukla, tình hình là không thể up ảnh ở đây được ạ, phải đi xong mới up được.
TO Net: Em chỉ đến Bassecamp thôi, do lần này hơn 40 đoàn đi, có thể coi đi Everest như chảy hội, nên chính quyền tăng giá lên kinh khung.hic em biến

vuthanhminh
12-04-2008, 11:14
Em đang có mặt tại Lukla sau 30' bay từ sân bay Tribuvan - Kathmandu - Nepal.
Thời tiết lúc này đang rất đẹp, thay vì mặc vô số áo như chuyến trước thì lần này có thể mặc quần áo bình thường tại Lukla.
Tại Lukla, các hàng quán mở nhiều hơn lần trước để đón từng đoàn leo núi lũ lượt tới E Basecamp. Ước tính lần này có khoảng 40 đoàn với hơn 1000 người sẽ có mặt tại Bassecamp, điều này đã khiến cho chi phí leo E tăng chóng mặt, đáng lẽ em sẽ có thể đi tới Camp1,2 nhưng với 10.000 USD/người thì phương án ở lại có vẻ là tốt nhất. Bên cạnh đó chi phí cho các trang thiết bị mới quá mắc tiền nên lần này chỉ có 4 vận dộng viên, 1 chuyên gia Thái, 1 Cameraman người Mỹ được phép chinh phục đỉnh.
Từ Lukla đã có thể thấy sự nhộn nhịp như đi chảy hội của các đoàn leo núi, thời tiết như ủng hộ bước chân của những người can trường và Đỗ Quyên thì nở rộ trong tiết trời mùa xuân.
Đây là thông tin cuối cùng về hành trình, những điểm tiếp theo đều có internet, nhưng càng lên cao thì giá càng đắt. Và em thì cần dành tiền cho việc mua thêm vài đồ trek cũng như quà về cho mọi người ở nhà.
Rất muốn up ảnh lên cho mọi người xem nhưng em để cỡ ảnh quá lớn, và mạng ở đây thì không tốt.
To CVN: Thanks anh nhé, GPS của anh chạy như điên ở đây luôn. Đoàn em lần này đi cũng có 5 cái....y như nhau.
Tạm biệt mọi người.

banmaitoahuong
12-04-2008, 19:59
Tối nay sẽ xem Tivi, xem có mặt cu em hay không. Chúc VTM thu lượm được nhiều thứ hay nhé!

greenline
16-04-2008, 11:04
Băng qua bóng tối, bước lên đỉnh núi

http://www.tuanvietnam.net//vn/nhanvattrongngay/3432/index.aspx

banmaitoahuong
24-04-2008, 23:55
Ngày thứ 10 của đoàn leo núi tại Island Peak.
Phóng viên Hoài Nam, không quen với độ cao nên khó thở, tức ngực. Bái phục bạn gái nhỏ bé này, không được tập luyện mà vẫn leo tới tận độ cao như thế.
Địa hình rất phức tạp. Một số trang thiết bị mới đã được sử dung. Vận động viên được mặc 4 lớp, chống gió, chấm thấm, và họ đeo một mặt nạ khỉ - cần thiết để chống gió lạnh. Họ thường xuyên đeo kính đen, chống tia tử ngoại. Giày trượt tuyết của các vđv nặng tới 4kg. Với sự chuẩn bị kỹ càng và tinh thần của họ đang có độ tốt nhất. Tôi tin các anh sẽ hoàn thành chuyến chinh phục tiếp theo.

LenNon
29-04-2008, 09:17
Thám hiểm Everest không phải là một trò chơi thể thao mà người thua hoặc thắng vẫn còn sông. Rất nhiều người đã chết với mục đích đạt lên đĩnh Everest. Đa số nạn nhân không đủ trình độ, sức khoẻ, trợ giúp, và tiền.

Cuốn sách "Into Thin Air" của Jon Krakauer nói về tấm thảm kịch lớn nhất xảy ra ở Everest vào năm 1996. Nó cũng đưa lên những khuyết điểm của những đoàn thám hiểm, và đưa ra những giải pháp để tránh những tai nan.

Vài dòng để thảo kiến các ban. Đây không phải đễ làm nản lòng, hoặc để chê bai ai cả. Nó chỉ để nhắc nhở về sự an toàn khi chúng ta đi mạo hiễm
HN

r0sy
23-05-2008, 00:21
VN chinh phục thành công đỉnh Everest

22-05-2008 22:59:18 GMT +7

Sau gần một tháng leo núi, sáng qua, 22-5, đoàn VĐV VN gồm 3 thành viên Bùi Văn Ngợi (SN 1984, Gia Lai), Nguyễn Mậu Linh (SN 1977, Hà Nội) và Phan Thanh Nhiên (SN 1985, sinh viên ĐH TDTT TW II) đã cắm lá cờ VN trên đỉnh Everest – đỉnh núi cao nhất thế giới. :D Trong quá trình chinh phục đỉnh Everest, một thành viên trong đoàn đã bỏ cuộc

Dự kiến ngày 6-6, đoàn sẽ về đến sân bay Tân Sơn Nhất (TPHCM). Chương trình chinh phục đỉnh Everest do Công ty Lasta phối hợp với Đài Truyền hình TPHCM thực hiện, tài trợ là nhãn hàng Number One

Theo Người Lao động:
http://www.nld.com.vn/tintuc/the-thao/225741.asp

Tự hào quá VIỆT NAM :L :L :L

anhminh
23-05-2008, 00:30
tuyệt nhỉ :)

banmaitoahuong
23-05-2008, 08:25
Em lại dự tính, họ phải cuối tháng 5 mới chinh phục đỉnh Everest cơ. Những người này quả là phi thường. Chúc mừng thành công của đoàn leo núi Việt Nam

hoankiem
23-05-2008, 10:26
Vậy là hành trình cũng đi đến hồi kết thúc và thành công mỹ mãn. Điều đó chứng minh rằng, không có gì là không thể nếu có quyết tâm. Việt nam đang thực sự phát triển như các quốc gia khác. Không còn nằm trong vùng tối của thế giới ( mặc dù vùng này giờ ngày càng bé tí )

Một năm không phải là quá dài cho một hành trình nguy hiểm như thế. Người Việt có thể tới bất cứ đâu, miễn là có quyết tâm và thời gian ;).

Tớ không hiểu con số 2300 người đã chinh phục thành công Everest mà Tuổi Trẻ đưa lấy từ đâu nhỉ , bởi cùng với đoàn VN leo hôm qua thì còn có một đoàn của Ấn Độ cũng leo trong ngày này, họ có 30 người leo núi và tất cả đều thành công.

Bây giờ sẽ chờ xem, ai là người phụ nữ Việt Nam lên đỉnh Everest. Linh_Evil, Blue__Serenade , Wild_honey...hay rOsy chăng (c)

greenline
23-05-2008, 11:05
Vậy là hành trình cũng đi đến hồi kết thúc và thành công mỹ mãn. Điều đó chứng minh rằng, không có gì là không thể nếu có quyết tâm. Việt nam đang thực sự phát triển như các quốc gia khác. Không còn nằm trong vùng tối của thế giới ( mặc dù vùng này giờ ngày càng bé tí )

Một năm không phải là quá dài cho một hành trình nguy hiểm như thế. Người Việt có thể tới bất cứ đâu, miễn là có quyết tâm và thời gian ;).

Tớ không hiểu con số 2300 người đã chinh phục thành công Everest mà Tuổi Trẻ đưa lấy từ đâu nhỉ , bởi cùng với đoàn VN leo hôm qua thì còn có một đoàn của Ấn Độ cũng leo trong ngày này, họ có 30 người leo núi và tất cả đều thành công.

Bây giờ sẽ chờ xem, ai là người phụ nữ Việt Nam lên đỉnh Everest. Linh_Evil, Blue__Serenade , Wild_honey...hay rOsy chăng (c)

Có vẻ như huyền thoại với thực tế bao giờ cũng khác nhau nhỉ. Trong hình dung của em qua các câu truyện kể về everest, về sự chuẩn bị của các nước thì nghĩ rằng các VĐV VN sẽ mất một thời gian dài. Ai ngờ nhoằng 1 cái gần 1 năm thì mọi chuyện đã xong xuôi rồi. Cũng hơi hẫng hụt một tí.

r0sy
23-05-2008, 11:39
Hẫng gì bác greenline, vui mới đúng chứ :D

Đây là động lực để người Việt Nam có thêm cơ sở để tin tưởng và hoài bão về 1 ước mơ tưởng chừng như ko thể ấy... rồi sau này sẽ có nhiều người Việt nữa lên được Nóc nhà thế giới

Em thì chỉ dám mơ đứng ở Base camp ngóc đầu lên thôi :)

greenline
23-05-2008, 13:04
Hẫng gì bác greenline, vui mới đúng chứ :D

Đây là động lực để người Việt Nam có thêm cơ sở để tin tưởng và hoài bão về 1 ước mơ tưởng chừng như ko thể ấy... rồi sau này sẽ có nhiều người Việt nữa lên được Nóc nhà thế giới

Em thì chỉ dám mơ đứng ở Base camp ngóc đầu lên thôi :)

Khi leo lên đỉnh núi, con người ta sẽ có 2 cảm giác. Một là cảm giác chiến thắng, tự hào về bản thân. Khi cảm xúc đó qua đi, mở rộng tầm mắt sẽ là một cảm giác choán ngợp trước cảnh vật bao la bát ngát và chút gì đó sợ hãi về sự vĩ đại của thiên nhiên. Cảm giác thứ 2 là một chút gì đó ập đến, hụt hẫng và thất vọng...

Khác nhau ở cái gì? Khác nhau ở thời gian và công sức đạt được. Cái gì đạt được nhanh quá thì đều dở cả. :(

r0sy
23-05-2008, 13:52
Khi leo lên đỉnh núi, con người ta sẽ có 2 cảm giác. Một là cảm giác chiến thắng, tự hào về bản thân. Khi cảm xúc đó qua đi, mở rộng tầm mắt sẽ là một cảm giác choán ngợp trước cảnh vật bao la bát ngát và chút gì đó sợ hãi về sự vĩ đại của thiên nhiên. Cảm giác thứ 2 là một chút gì đó ập đến, hụt hẫng và thất vọng...

Khác nhau ở cái gì? Khác nhau ở thời gian và công sức đạt được. Cái gì đạt được nhanh quá thì đều dở cả. :(

Em thì không nghĩ thế. Bằng chứng là hồi em leo Fan, lên đến đỉnh em sướng bằng chết, tự hào bằng chết :D . Cái cảm giác lâng lâng đấy nó còn kéo dài suốt suốt 1 tuần sau đó. Ngoài ra thì cảm giác sợ hãi hay hụt hẫng ko hề có

Còn việc leo Everest của các bác nhà mình, em thấy họ có cả 1 năm luyện tập khổ sở đấy chứ, sao bác bảo nhanh quá. Mà cái này bác còn bảo dở thì cái gì mới "xứng đáng" là ko dở đây bác greenline :D

mihtua
23-05-2008, 14:11
Bạn gờ rin lai ngồi uống nước dừa bên bờ biển mà phát biểu cứ như ở trên Everest ý :D
Theo bạn thế nào là nhanh quá, từ tuyển chọn rồi luyện tập đến khi leo cũng là gần 1 năm, kinh phí tốn cũng ko ít, thời gian leo cũng mất gần 1 tháng chứ nhanh chóng gì, chẳng qua bạn ko được xem và biết thông tin liên tục, tự nhiên thấy bụp cái thông báo đã cắm cờ trên đỉnh thì thế thôi.
Theo tớ thấy như thế này là quá thành công rồi, tuyển chọn trong cả nước cũng được 3 chú lên đến nơi, chả biết hụt hẫng thế nào chứ tớ mà thế thì cả đời này ko thể quên được, con cháu tớ cũng nhờ thế mà thơm lây :LL

greenline
23-05-2008, 14:51
Hai bạn thân mến, tớ thề là tớ chưa biết Fan fiếc là cái gì cả. Tớ cũng thề là tớ tưởng Everest là cái đỉnh chọc trời vươn cao muôn trượng. Nhoằng một cái tỉnh dậy hoá ra là tớ từ trước đến giờ tớ toàn mở ngu mà thôi.

Thôi tớ tỉnh taó rồi. Cái mông ngồi vững chắc trên cái ghế êm ái rồi. :D Cám ơn hai bạn đã mở mắt cho tớ nhá.

Hị hị!

vuthanhminh
23-05-2008, 18:16
Đêm ngày 21, 3 vận động viên từ Camp4 lên đỉnh, 1 đêm không ngủ của tất cả các thành viên còn lại tai trại căn cứ EBC. Sáng sớm ngày 22, 4h sáng cả đoàn dậy, ra trước đàn thờ lhapso trong cái lạnh cắt da và tuyết rơi dày đăc. Cả buổi sáng quả là một thời gian kinh khủng khi tất cả sống trong sự long lắng, hồi hôp...Đến khoảng hơn 1h chiều, em và Long Loco chạy sang đoàn Ấn Độ để hỏi thăm tình hình, vì theo lịch thì giờ này đã có thông tin trên núi xuống từ lâu rồi, nhưng điện thoại vệ tinh vẫn im lìm như không khí ảm đạm trong ngày chuyển thời tiết đột ngột của EBC. Em ko tin vào tai mình khi được đoàn Ấn thông báo khi họ nhận được tin từ sherpa của họ trên núi, đoàn VN đã chinh phục thành công và đang trên south cole, em và Long chạy như điên khùng trong khi trên tay còn xách một cái camera vật vã. Gần đến trại, em hô ầm lên như kẻ điên và không thể nói nổi một câu nào ngoài "summit rồi mọi người ơi!!!" cả trại Việt Nam vỡ òa trong hạnh phúc, vui sướng. Tất cả mọi cố gắng trong 1 năm trời đã được bù đắp xứng đáng.
Theo kế hoạch, mùng 6 đoàn sẽ có mặt ở Sài Gòn. Mùng 8 em ra Hà Nội.
Vũ Thanh Minh từ Everest Basecamp.

CVN
23-05-2008, 20:32
Chúc mừng, chúc mừng các bạn!

PS: bọn mình cũng vừa chinh phục độ cao 4506m của núi Ngọc Long :) (bằng cáp treo)

https://www.phuot.vn/imagehosting/84836c8d1beb92.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=12510)

vntuyen
27-05-2008, 22:43
Mình đọc hết 1 lượt 20 trang của mục Everest này, thấy hết tâm tư tình cảm của mọi người từ lúc nghe phong thanh đến lúc đã cắm được cờ trên nóc nhà thế giới.
Chị Toet và 1 số anh chị em khác trong những ngày đầu cũng không tin là VN có thể chinh phục được E. Và rồi tất cả đều vui mừng và tự hào. Mình đã từng ủng hộ 1 bạn VN ứng viên cho chức Student Union President trong khi đa số trong đoàn VN (200 người) không đồng ý với lý do anh chàng này học không giỏi, anh văn kém, không đẹp trai, lụp chụp....Tuy nhiên, có 1 điều mà anh ta có mà mọi người không có, đó là chỉ mỗi mình bận ấy muốn làm SU President. Và sự thật đã chứng minh khi bạn ấy là 1 trong SU President giỏi. Trong kinh thánh có câu "bây hãy xin thì bây sẽ được"; "Thay vì ngồi chờ cửa mở, tại sao bạn không gõ?". Thông điệp là: Nếu bạn muốn, có thể bạn sẽ có. Bạn không thể có khi không muốn, không dám muốn.
Như việc chinh phục E này, người Thái lại chưa thực hiện được.
VN có giàu được như Hàn Quốc hay Nhật Bản không? Có phát triển như các nước Tây Âu không? Muốn làm được như thế thì cả dân tộc phải nổ lực nhiều nữa. Nhưng có 1 điều quan trọng chúng ta phải làm hôm nay là "tin là mình sẽ làm được". Nếu không có niềm tin, không có nỗ lực thì thành công chỉ dựa vào phép mầu. Vài cảm nghĩ chia sẽ cùng các bạn.
CHÚC MỪNG CÁC BẠN ĐÃ CHINH PHỤC ĐƯỢC EVEREST.

vuthanhminh
07-06-2008, 10:33

PS: bọn mình cũng vừa chinh phục độ cao 4506m của núi Ngọc Long :) (bằng cáp treo)

https://www.phuot.vn/imagehosting/84836c8d1beb92.jpg (https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=12510)
Chúc mừng anh nhá. Ngày mai em ra Hà Nội ồi. Trong chuyến xuyên Việt 2 tháng tới hi vọng có nhiều tgian để viết lại 60 ngày trong hành trình Everest. Đúng 1 tháng các bác ạ! căn gớm thật.

vuthanhminh
07-06-2008, 10:39
Trong chuyến này em có khoảng hơn 2000 tấm hình. Phải nói là cảnh ở đây không thể chê vào đâu được, lại đúng vào mùa xuân. Trên đường từ EBC về Kathmandu Đỗ Quyên đủ loại nở rộ. Gọi là "hành quân trong mùa xuân" vì chuyến về theo kế hoạch sẽ kéo dài trong 6 ngày với quãng đường núi hơn 60km. Nhưng chinh phục xong rồi, máu quá nên cả đoàn đi trong 3 ngày. Vừa đi vừa lết vì ở EBC nhiều sức khoẻ giảm thấy rõ, em gày nhẹ nhàng gần nhất đoàn mất 6kg hic... Gày nhẵng và yếu đuối lắm

SonTT
07-06-2008, 13:27

Quên dặn mày đừng có chụp ảnh ở cái cột "Bốn năm không Lộc" đó.
Thôi thì đành, âu cũng là cái liễn, chờ qua 4 năm lại có lộc thôi:LL

CVN
07-06-2008, 16:40
Quên dặn mày đừng có chụp ảnh ở cái cột "Bốn năm không Lộc" đó.
Thôi thì đành, âu cũng là cái liễn, chờ qua 4 năm lại có lộc thôi:LL

Cái thời nửa Ta nửa Tàu đó nó qua rồi! Làm tý ảnh kỷ niệm thôi! :LL :LL

Toet
07-06-2008, 21:42
Bác vntuyen đọc bài chưa kỹ rồi, không phải Toét và vài người nữa không tin là mọi người chinh phục được Everest. Mà không thích cách làm rùm beng, đẩy lên thái quá của những người tổ chức chương trình.
anhminh có nói từ đầu cũng có lý, đây cũng là một cơ hội cho những người có sự quyết tâm, có sức khoẻ và ý chí nhưng không đủ kinh phí để thực hiện cuộc chinh phục. Vậy mà có nhà tài trợ, tốt quá.

Chúc mừng các thành viên đã thực hiện được thành công sau quá trình rèn luyện vất vả của họ.

Chúc mừng Minh! Thực sự mừng khi Minh đã đạt được những thành quả như vừa rồi.

banmaitoahuong
10-06-2008, 10:33
Thanh Minh ăn dưỡng tẩm bổ ở huyện đảo rồi post hình lên nhé.

iemmei
26-08-2008, 10:16
Nếu mà có giải trải qua gian nan thử thách, thì Vuthanhminh là ứng cử viên sáng giá của phượt. Cu cậu mấy hôm nay lặn mất tăm tích , đi đâu chả rõ nữa?

vuthanhminh
06-09-2008, 16:19
Nếu mà có giải trải qua gian nan thử thách, thì Vuthanhminh là ứng cử viên sáng giá của phượt. Cu cậu mấy hôm nay lặn mất tăm tích , đi đâu chả rõ nữa?

Em đơi ạ! Tình hình là em vừa kết thúc chương trình truyền hình thực tế "Hành trình 2468 km" xuyên Việt. Kết cục, được cái giải nhì. Chán thật. Vì vụ này nên lỡ buổi tụ họp với mọi người. Tiếc quá cơ!

co_mem
07-09-2008, 13:12
Thế tình hình là bao giờ mới xuyên Á đới hả Minh

vuthanhminh
08-09-2008, 14:37
Dạ, bat dau thang 1 nam 2009 ạ. Em đang chuẩn bị đi trong nước một thời gian.

banmaitoahuong
10-09-2008, 10:22
Dạ, bat dau thang 1 nam 2009 ạ. Em đang chuẩn bị đi trong nước một thời gian.

Đồng chí Minh, dạo này lười bài vở quá, có bao nhiêu kỉ niệm mà không sẻ chia gì. :T

vuthanhminh
10-09-2008, 21:42
Đồng chí Minh, dạo này lười bài vở quá, có bao nhiêu kỉ niệm mà không sẻ chia gì. :T

Báo cáo, ngại gõ vi tính lắm ạ:( Mổ cò mà.

chuvantai
06-12-2009, 02:50
e Đọc một lèo từ trang 1 đến trang 20. cảm xúc nhảy múa theo những lời kể của anh Minh.
Nhìn lại trang cuối thì bài gần nhất là tháng 9 năm lẻ 8 :D

cuongsym
24-01-2010, 00:06
đọc xong 20 trang thấy ngưỡng mộ VTM quá

Lan Anh
26-02-2010, 13:38
Các Bác ơi, có Bác nào biết địa chỉ của GS TS Ernt Mundasev không, làm ơn chỉ với? Đa tạ

nobody
08-06-2010, 11:53
đọc xong 20 trang thấy ngưỡng mộ VTM quá

sao không thấy bạn ngưỡng mộ 3 người đã thật sự leo được đến đỉnh nhỉ? Mình không hiểu là những người thật sự leo được đến đỉnh thì không thấy nói gì, còn người bỏ cuộc thì được bàn nhiều hơn, cũng thấy hơi bất công. Nhưng trách được ai, ai biểu 3 người đó không biết vào phuot.com mà lập nick post bài. Thế mới biết là dù cho có giỏi đến mấy mà không biết PR thì cũng không ai nhắc đến đâu.

nobody
08-06-2010, 12:02
http://chuyentrang.tuoitre.vn/Thethao/?ArticleID=247654&ChannelID=14

Chinh phục thành công Island Peak, nhưng mấy ai biết đôi mắt của Lê Bá Công suýt bị... mù. Do một phần đường lên đỉnh núi quá hiểm trở, chỉ cần sơ suất, lọt chân là nguy hiểm đến tính mạng nên Công chọn cách chắc cú là nhìn đường bằng... mắt trần thay vì phải đeo kính đen nên khúc xạ nắng từ tuyết trắng khiến mắt anh bị viêm giác mạc, sưng tấy.

mới đọc bài này trên Tuổi Trẻ, cái này rất đáng để bị chửi là chơi ngu đó. Khi đã leo núi thì chắc chắn đã được huấn luyện, đã được dạy cho biết về những mối nguy hiểm như tia bức xạ của mặt trời trên cao như thế nào, vậy mà vẫn không làm theo những gì đã được hướng dẫn.

Khi đã leo núi thì phải tuân thủ những nguyên tắc an toàn đã được hướng dẫn, đó là vì sự an toàn của chính mình và của người khác. Đây đâu phải là leo nghiệp dư mà đã được tuyển chọn kỹ và được có huấn luyện chuyên nghiệp.

Exodus
09-06-2010, 03:06
Bạn Nobody này đâu cần phải nặng lời như vậy chứ hả ? Cứ hỏi bản thân mình có làm được chưa trước khi lên tiếng chê bai ai nhé .

nobody
09-06-2010, 10:16
theo như bạn thì không làm được thì không được phê bình ai ah? Việc leo núi thì mình tự lượng sức mình, không đủ sức khỏe thì không leo được là bình thường thôi. Mình đọc hết topic này, không thấy ai nhắc gì đến 3 người đã thật sự chinh phục được Everest cả nên mới thấy không công bằng cho họ.

Còn việc leo núi, đã được training kỹ mà vẫn không làm theo, để ảnh hưởng đến sức khỏe của chính mình, có nhiều việc nếu bạn không tuân thủ còn gây nguy hiểm đến người khác thì mình thấy mình chê (chửi) vậy cũng không có gì là quá đáng.

sami
09-06-2010, 10:40
Mình có anh bạn, chả luyện liếc gì, sức khỏe thì quá tuyệt cho dù rằng anh ta là phó giám đốc 1 ngân hàng. Thấy hay hay, leo 1 cái lên 5800, lạnh quá chịu không nổi, về.
Nể cho anh bạn ấy quá.

BM
09-06-2010, 10:46
Mình có anh bạn, chả luyện liếc gì, sức khỏe thì quá tuyệt cho dù rằng anh ta là phó giám đốc 1 ngân hàng. Thấy hay hay, leo 1 cái lên 5800, lạnh quá chịu không nổi, về.
Nể cho anh bạn ấy quá.

Ở đâu mà những 5800 Sami?

vietbalo
09-06-2010, 14:24
sao không thấy bạn ngưỡng mộ 3 người đã thật sự leo được đến đỉnh nhỉ? Mình không hiểu là những người thật sự leo được đến đỉnh thì không thấy nói gì, còn người bỏ cuộc thì được bàn nhiều hơn, cũng thấy hơi bất công. Nhưng trách được ai, ai biểu 3 người đó không biết vào phuot.com mà lập nick post bài. Thế mới biết là dù cho có giỏi đến mấy mà không biết PR thì cũng không ai nhắc đến đâu.

Bác Nobody xem ra hơi bức xúc nhỉ? :) Đúng là chuyện gì cũng cần PR. Những người đã chinh phục Everest ít thấy được nhắc tới, còn bác Vũ Thanh Minh được báo VNExpress giật tít đổi trắng thay đen thành "Chàng trai chinh phục 'nóc nhà thế giới' (http://vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2009/11/3BA15E2A/)", thì chuyện các bạn ở đây ngưỡng mộ không gì lạ.

http://chuyentrang.tuoitre.vn/Thethao/?ArticleID=247654&ChannelID=14

mới đọc bài này trên Tuổi Trẻ, cái này rất đáng để bị chửi là chơi ngu đó. Khi đã leo núi thì chắc chắn đã được huấn luyện, đã được dạy cho biết về những mối nguy hiểm như tia bức xạ của mặt trời trên cao như thế nào, vậy mà vẫn không làm theo những gì đã được hướng dẫn.

Khi đã leo núi thì phải tuân thủ những nguyên tắc an toàn đã được hướng dẫn, đó là vì sự an toàn của chính mình và của người khác. Đây đâu phải là leo nghiệp dư mà đã được tuyển chọn kỹ và được có huấn luyện chuyên nghiệp.

Bác Nobody nói y chang như mấy người leo núi nhà nghề vậy. Chẳng ai tự hào khi bị mù mắt (snowblind) vì không chịu đeo kính chống tia cực tím khi leo núi tuyết.

sami
09-06-2010, 14:47
Ở đâu mà những 5800 Sami?

Everest bác à, thằng này khỏe lắm. Nó thua em 2 tuổi, người vâm như trâu, đá bóng như điên. Hồi học đại học tài chính, đội nào có nó đá có nghĩa là đội kia thua rồi đó. Hắn này tên Triều, giờ nằm trong ban trị sự của otosaigon.com

BM
09-06-2010, 15:07
Everest bác à, thằng này khỏe lắm. Nó thua em 2 tuổi, người vâm như trâu, đá bóng như điên. Hồi học đại học tài chính, đội nào có nó đá có nghĩa là đội kia thua rồi đó. Hắn này tên Triều, giờ nằm trong ban trị sự của otosaigon.com

Nếu từ EBC thì bạn ấy chỉ leo lên có 600m! nhưng cũng đã là một kỳ tích rồi. Cảm ơn Sami

aitakepictures
05-08-2010, 22:39
vậy là 4 người kia leo lên đỉnh Everest chưa? sao không thấy tin tức gì nữa vây?

:) mình tìm ra rồi
http://nld.com.vn/225741P0C1026/vn-chinh-phuc-thanh-cong-dinh-everest.htm