PDA

View Full Version : Đi phượt thời điểm nào trong năm ?

terrynguyen
20-05-2013, 09:42
Chào các bạn.
Mình là newcomer, mình đọc các ký sự đi phượt trên diễn đàn thấy " mê " quá. Các bạn cho mình hỏi thời điểm nào trong năm đi phượt thuận lợi nhất.
Mình ở HN, mấy hôm nay rảnh định đi chơi...mà nhìn ra ngoài đường thấy " nắng lửa", nhiệt độ ngoài trời 45 độ ... lại không dám đi ... lại chui vào phòng điều hòa online trên diễn đàn hóng tin các bạn. :D

thanhtuan311
20-05-2013, 11:23
Mỗi mùa, mỗi thời điểm trong năm nó có cái thú của mùa đó với các vùng đất khác nhau bạn nhé, và có thể đi trái mùa ở những nơi mà mùa đó không đc đánh giá là đẹp, nhưng đến lại có cái vẻ riêng của nó. Trong năm, thời điểm nào cũng đi được, chủ yếu sắp xếp thời gian đi của bạn cho hợp lý

hongthiengialai
23-05-2013, 17:51
Phượt tại mọi thời điểm trong năm, cơ bản là bạn đi đâu, địa điểm ấy lý thú vào mùa gì. Như bạn leo núi thì phải vào mùa khô, còn đi Miền Tây thì phải vào mùa nước nổi......

Lantrailt
25-05-2013, 15:13
Với mình, cứ có $, có thời gian và có SỨC KHỎE là mình đi, chả cứ mùa nào hay kiêng cữ gì cả! Mùa hè nóng bức mà có bạn đồng hành, tớ cũng vẫn lên núi bình thường, chả cứ gì là biển cả!

Vykhinkhin
11-07-2013, 18:06
Em thì có sức khỏe có thừa, cũng xin được tiền mom nhưng cty em mỗi lần nghỉ phép trừ lương thấy sợ luôn, mún đi chơi mà bị hạn chế, òa òa