PDA

View Full Version : Gà 8 - 2: Những Kế Hoạch Chinh Phục Chữ S

Pages : [1] 2 3 4 5 6 7 8

huonggiangf1
27-07-2010, 11:17
Gà Chọi lập nên topic này là để a e nhà gà vào đây chém với nhau(kể cả các bạn gần xa muốn giao lưu và join vào nhóm nhé) để đỡ làm loãng những dự định mà nhóm đưa ra,nên Gà Chọi đề nghị mọi nguời chỉ bàn và lên kế hoạch hay có ý kiến bên topic HG,còn những chuyện khác sẽ mang đây như ăn gì,làm gì,chơi ở đâu.kể cả tối trà đá hay lượn lờ dạo mát cũng mang sang đây để nói nhé.
Mà bên này có nhiều cái hay lắm đấy,sẽ có rất nhiều kế hoạch đi chơi trong ngày vui và bất ngờ.
Chào mừng mọi người vào nhà mới nhé.GÀ LEO NÚI - GÀ ĐI BUI VN...........Muôn năm.....Chúng ta là 1 chuồng.....1 chuồng là 1 nhà.....đã chung nhà là 1 gia đình......mà là 1 gia đình là phải thương yêu đùm bọc và quan tâm nhau.....nhớ nha gà.:)

Kính gửi các Mod, các Mem nhà Gà và các bạn mới có ý định gia nhập chuồng Gà,

Với lý do topic Nhóm Gà và Những Dự Định Phượt Quanh Hà Nội (https://www.phuot.vn/threads/8157-Nhóm-Gà-và-Những-Dự-Định-Phượt-Quanh-Hà-Nội) hiện đã có trên 170 trang nên với tư cách Thư ký của cả chuồng, và được sự đồng ý của Gà Trưởng và Gà Chọi, em xin mạnh dạn đặt một hòn gạch để làm móng xây ngôi nhà mới này cho chuồng Gà để cả nhà tiện bàn bạc, chém gió, rủ rê...... và cũng để các bạn mới dễ dàng hơn trong việc quyết định tham gia vào nhà mình ;)

Dưới đây là form đăng ký gia nhập đàn Gà mà anh Gà Chọi đã post trên trang 26 của topic cũ. Từ nay bất kể các mem mới nào có ý định join vào đàn Gà cũng như những mem chưa làm thì vui lòng điền đầy đủ theo form này để thư ký tiện update các bạn vào danh sách nhé. Thanks

*Tên : (tên thật và đầy đủ nhé) :)
*Ngày tháng năm sinh : ko lo mình già (ở ngoài cũ kĩ xù xì,nhưng tâm hồn trẻ trung)thế là được :))
*Nghề nghiệp : việc nào cũng quí,xe ôm,bốc vác miễn là đồng tiền chân chính(ko nên ngại mà thổ lộ) :LL
*Quê quán:
*Email:
*Nick yahoo/skype:
*Số điện thoại : (muốn đi off pm số cho thư kí Hương Giang F1 nhé, để tránh trường hợp những thông tin cá nhân này của bạn bị lợi dụng) (beer)
*Làm xế hay ôm:
*Người yêu có/ko :
Có thì yêu bao lâu rồi:
Ko thì là ko yêu bao lâu rồi:
*Tính tình ra sao,cá tính thế nào (nói trong 2 dòng để mọi người cùng biết nhé)
* Tiền sử bệnh tật ảnh hưởng tới sức khỏe trên đường phượt (cái này cực kỳ quan trọng, nếu các bạn có bệnh gì thì cũng đừng ngại nói ra và đưa lên, ví dụ như bệnh tim, huyết áp cao hoặc thấp, đau dạ dày..., điều này để cả nhà biết cách sơ cứu cho bạn khi có sự cố không may xảy ra với bạn, chứ ko phải để loại bạn ra khỏi các cuộc chơi nên mong bạn mở lòng chia sẻ):

* Khi cần báo tin cho ai (cái này có thể pm riêng cho F1 01 hoặc 02 số điện thoại để đề phòng trường hợp khẩn cấp cần báo về cho gia đình và người thân):

Dấu sao là bắt buộc trả lời nha. Ai join vào cùng đoàn thì làm theo cái form đấy để giới thiệu nhé.

Chúng ta hiểu nhau hơn thì cái gì cũng có thể nói chuyện mà đúng ko?

huonggiangf1
28-07-2010, 00:15
Dưới đây là Đồng phục chính thức của Nhóm Gà với tên GÀ ĐI BỤI

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/dongphuc.jpg

Các bạn cũng có thể nhìn thấy ở đâu đó tấm áo với màu vàng rực rỡ như thế này

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/DongphucGaLeoNui.jpg

Đây chính là đồng phục của 17 con gà đầu tiên khi chinh phục đỉnh Fansipan ngày 30/4/2010. Vì vậy có thể coi đây chính là đồng phục đầu tiên của Nhóm Gà với tên GÀ LEO NÚI

Các bạn mới sau khi gia nhập Nhóm Gà, nếu muốn có áo Đồng phục chính thức thì hãy order với F1 để đặt làm áo nhé. Vì áo không có sẵn nên F1 sẽ đợi đến khi có khoảng 10 cái đặt hàng mới làm một thể. Khi order các bạn nhớ order size theo bảng dưới đây nhé :).

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/Bngsosizeongphc.jpg

huonggiangf1
28-07-2010, 00:57
- Ngày 19/3/2010, Gà Trưởng (lúc đó mới chỉ được biết đến với tên wit_eyes) lập topic rủ rê leo Fan cho đợt nghỉ 30/4 trên box Tìm Bạn Đồng Hành. Sau buổi off đầu tiên của nhóm để chuẩn bị cho chuyến leo Fan, cái tên "Gà" được chọn để làm tên nhóm sau khi đánh bại nhiều cái tên mỹ miều khác với lý do là cả 18 thành viên leo núi lần này đều là những người leo lần đầu tiên, chưa có kinh nghiệm thực tế bao giờ. Thế là đàn Gà thân yêu được hình thành với 18 thành viên, 18 con gà, 18 cái tên Gà khác nhau, nhưng cuối cùng đến phút chót lại chỉ có 17 người leo núi còn một người vì lý do cá nhân đã phải dừng lại ở Sa Pa.

- Trưa ngày 30/4/2010, cả 17 thành viên của Nhóm Gà đã đặt chân lên tới nóc nhà Đông Dương và cùng tận hưởng niềm vui, niềm hạnh phúc bên cạnh cột inox:

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/GaLeoNui.jpg

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/17Gleoni.jpg

huonggiangf1
28-07-2010, 01:14
Sau chuyến leo Fansipan thành công ngoài mong đợi, Nhóm Gà (hay còn gọi là Đàn Gà, Chuồng Gà...) bắt đầu tiếp tục mở rộng quy mô và lên kế hoạch cho mục tiêu chinh phục 4 cực + 1 đỉnh (đã xong) cũng như vô số điểm đến khác trên dải đất hình chữ S của mình. Nhóm dự định tổ chức mỗi tháng 1 chuyến đi xa khỏi Hà Nội vào dịp cuối tuần bên cạnh những kế hoạch lớn hơn như Hà Giang (cực Bắc) vào dịp 2/9/2010, Ngọc Long Tuyết Sơn (Trung Quốc) vào dịp Tết Nguyên Đán 2011... Sau mỗi chuyến đi, tinh thần đoàn kết và tình cảm của các thành viên trong Nhóm càng trở nên khăng khít và gắn bó hơn rất nhiều lần.

Ngoài ra trong tháng là vô cùng nhiều những kế hoạch ăn chơi nho nhỏ như trà đá, ăn trưa, ăn tối, cafe, xem phim, chạy bộ tập thể dục... luôn mong nhận được sự tham gia của đông đảo thành viên.

huonggiangf1
28-07-2010, 01:28
Chuyến đi xa đầu tiên của cả chuồng sau khi leo Fan, kéo dài 2 ngày 2 đêm với những ý tưởng như ngắm trăng rằm trên biển, tắm tiên, nướng BBQ.... Một chuyến đi thật sự rất vui và ý nghĩa, đặc biệt là cả đoàn không ai bị say tàu :D

Cuộc thi "Chân ai đẹp nhất" trên ngọn Hải Đăng Cô Tô

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/Co%20To/chandep.jpg

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/Co%20To/thichandep.jpg

Nào ta cùng Yo....

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/Co%20To/yomost.jpg

huonggiangf1
28-07-2010, 01:36
Chuyến đi tiền trạm của 2 con gà là Gà Trưởng và F1 để các thành viên tiếp tục ấp ủ kế hoạch chinh phục điểm đến thú vị này trong thời gian tới

http://www.youtube.com/watch?v=ZtOBybERRXw

Còn đây là hồi ức về chuyến đi đáng nhớ này của F1 (https://www.phuot.vn/threads/1292-V%C3%B9ng-cao-T%C3%A2y-Y%C3%AAn-B%C3%A1i-T%C3%A0-Si-L%C3%A1ng-L%C3%A0ng-Nh%C3%AC/page12) (từ #116 đến #124). Nếu có thời gian mình mời các bạn mới vào đọc nhé.

huonggiangf1
28-07-2010, 01:41
Đây mới thật sự là chuyến phượt xa đầu tiên của cả Nhóm bằng xe máy và mạo hiểm vì điều kiện thời tiết không thuận lợi (mưa bão gây sạt lở ở các tỉnh miền núi). Tuy nhiên không gì có thể làm chùn bước chân của đàn gà. Một mem của chuồng đã có chữ ký "Đâu có đường là gà cứ lao". Chúng ta sẽ vẫn cứ đi thôi.

* Bài này sẽ được update sau khi cả chuồng hoàn thành chuyến đi trở về

Chuyến đi đã thành công một cách tốt đẹp, với đầy đủ các cung bậc cảm xúc. F1 đã gọi 3 ngày 3 đêm đó là "Paradise"

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/Cao%20Bang/P1020836.jpg

Jiro
28-07-2010, 07:49
Mọi ng cho e tham gia nhóm mình với nhé.E cũg thích đi lắm nhưng đk kô cho phép nên chưa đi đc nhiều ạ.
*Tên : Nguyễn Ngọc anh
*Ngày tháng năm sinh :11/10/90
*Nghề nghiệp :Sv
*Quê quán:Hn
*Email:
*Nick yahoo/skype:jiro.Kutin90
*Số điện thoại :
*Làm xế hay ôm:ôm :">
*Người yêu có/ko : kô:|
Có thì yêu bao lâu rồi:
*Tính tình ra sao,cá tính thế nào : bướng, nhiệt tình

huonggiangf1
28-07-2010, 09:12
Thông báo về việc thành lập quỹ GÀ

Gửi cà nhà ,

Kể từ ngày chuồng gà được hình thành từ cục inox trên đỉnh 3143, từ đây chúng ta ngày càng trở thành 1 tập thể thân thiết, gắn bó và đặc biệt rất vui với những hoạt động sau đó cũng như kết nạp thêm được nhiều mem mới rất là "chất". Đến hiên tại quân số gà đã tăng lên đáng kể, tiến gần đến con số 30 với địa bàn đã trải rộng hơn trên 2 miền Nam Bắc, các hoạt động quanh Hà Nội diễn ra khá thường xuyên đã để lại những kỉ niệm lớn, cũng như các chuyến đi ngắn ngày ngẫu hứng đã và vẫn đang diễn ra, đưa đàn gà cùng nhau khám phá dần các cung đường và địa danh phía bắc
Kế hoạch dài hơi của chuồng ta (đã được thống nhất) là chinh phục 4 cực 1 đỉnh. Trong đó đàn gà đã hoàn thành được 1 đỉnh - Phanxipang, gần nhất tới đây sẽ là cực Bắc - Lũng Cú. Các chuyến phiêu lưu khác tiếp sau đó của cả chuồng sẽ dần được xây dựng để chúng ta được tiếp tục sát cánh gà , đi, khám phá, trải nghiệm và tận hưởng niềm vui bất tận, những khoảnh khắc tuyệt vời trên những cung đường với 1 tập thể đoàn kết và vô cùng xôm tụ

Trên tinh thần mong muốn xây dựng đàn gà tiếp tục lớn mạnh cả về chất và lượng, mình có ý kiến chúng ta sẽ thành lập 1 quỹ gà

Mục đích sử dụng của quỹ :

1. Xây dựng 1 bộ đồ nghề chung (đồng phục,lều trại, dao kéo, đèn pin, các dụng cụ sửa xe máy,...) để phục vụ cho các chuyến đi tiếp theo của đàn gà. Việc này sẽ tốt hơn là mỗi chuyến đi ta lại mất kinh phí cho việc thuê, mua đồ mới
2. Sử dụng cho các dịp hiếu, hỉ, đau ốm,...trong gia đình các thành viên và đậc biệt là sử dụng để tạo những món quà bất ngờ và ý nghĩa trong dịp sinh nhật của các thành viên.
3. Chủ động hơn trong việc book vé, phòng, đặt cọc (khi cần thiết) trong việc tổ chức các chuyến đi khi chưa thu được kinh phí
4. Trong những hoạt động từ thiện được cả chuồng thông qua
5. Xây dựng và phát triển website của chuồng gà trên cơ sở giải trình và được cả đàn thông qua

Tiêu chí hoạt động của quỹ:
1. Quỹ được giữ trong tài khoản chung của Nhóm (sẽ lập khi có quỹ).
2. Quỹ được giải trình rõ ràng và minh bạch trước và sau mỗi lần được sử dụng. Thông tin giải trình thu chi và tình trạng quỹ được update vào mail của các thành viên sau mỗi lần có thay đổi
3. không được sử dụng vào bất cứ mục đích nào khác nằm ngoài mục đích của quỹ như đã nêu trên trong bất cứ trường hợp nào. Mục đích sử dụng quỹ sẽ thay đổi, thêm bớt trên cơ sở bàn bạc của cả chuồng gà và được thông qua với nguyên tắc số đông
4. Quỹ ko đóng hàng tháng hoặc hàng quý, mà đóng trên cơ sở duy trì số dư tối thiểu của quỹ là 2mil – cứ dưới 2 mil thủ quỹ sẽ thông báo và chúng ta sẽ đóng quỹ, mỗi lần đóng ko quá 200k và ko dưới 50k/mem.
5. Quỹ được xây dựng trên tinh thần hoàn toàn tự nguyện và tin tưởng. Vì vậy những thành viên nào xác định là mình là 1 con gà, tâm huyết với việc xây dựng và phát triển đàn gà thì sẽ đóng quỹ
6. Trường hợp các thành viên mới sau này khi đăng kí làm gà : mem mới sẽ có thời gian giao lưu với chuồng gà cho đến khi quyết định làm gà. Khi đó mem mới đó sẽ có trách nhiệm đóng 200k vào quỹ và có quyền lợi là nhận 1 gà danh và 1 áo đồng phục, được add tên vào danh sách gà, update thông tin về quỹ vào email
7. Thủ quỹ là 1 người được cả đàn tin tưởng và phải gánh trách nhiệm nặng nề là update các thông tin thu, chi và tình trạng của quỹ vào mail của cả đàn mỗi khi có thay đổi 1 cách rõ ràng nhất (trước mỗi lần sử dụng sẽ có mail thông báo đến cả chuồng gà-sẽ sử dụng cho việc gì, áng chừng bao nhiêu, sau mỗi lần sử dụng sẽ có mail giải trình chi và update tình trạng quỹ)

Đây là 1 việc nghiêm túc và có ý nghĩa quan trọng trong việc phát triển đàn gà, vậy mong mọi người cho ý kiến đóng góp và xây dựng cũng như phản đối 1 cách thẳng thắn nếu có. sau khi đi đến thống nhất và ko còn ý kiến phản đối thì chúng ta sẽ thành lập quỹ, bầu thủ quỹ và đóng quỹ.

huonggiangf1
28-07-2010, 09:23
Mọi ng cho e tham gia nhóm mình với nhé.E cũg thích đi lắm nhưng đk kô cho phép nên chưa đi đc nhiều ạ.
*Tên : Nguyễn Ngọc anh
*Ngày tháng năm sinh :11/10/90
*Nghề nghiệp :Sv
*Quê quán:Hn
*Email:
*Nick yahoo/skype:jiro.Kutin90
*Số điện thoại :
*Làm xế hay ôm:ôm :">
Có thì yêu bao lâu rồi:
*Tính tình ra sao,cá tính thế nào : bướng, nhiệt tình

Welcome em đến với Chuồng Gà. Chị đã được đồng hành cùng em trong chuyến đi Thung Nai hồi tháng 4 nên có thể nói là đã phần nào biết được "chất" của em ;). Nếu có thời gian thì tối nay mời em đến buổi off cuối cùng trước chuyến đi xa của Đàn Gà để giao lưu nhé. Đây là thông tin về buổi off để em nắm được.

Hic anh Gà Chọi đưa lịch off lên mà ko cho địa chỉ cụ thể thì ai biết đâu mà tìm.

F1 thông báo lại lịch off tối mai (đã dự kiến rồi thì ko thể hoãn như tin đồn của Gà trưởng):

- Thời gian: 7h30 tối nay 28/7/2010
- Địa điểm: Bãi đất trống đối diện ngõ 159 Lĩnh Nam (thú thật F1 chưa đủ tự tin mời mọi người vào cái ổ chuột nhà mình, chắc phải để 1 thời gian nữa, mong cả chuồng thông cảm cho em nha :D), sau đó chúng ta sẽ di chuyển tới 1 địa điểm ăn chơi mới do anh Lý A Sáng, tự là Gà Xe Ôm giới thiệu dẫn dắt, qua ngõ nhà F1 khoảng 500m.
- Nội dung buổi off: trước mắt là giao lưu thử giọng ca vàng của một số mem mới (mới phát hiện ra là bạn lamer có tài lẻ, hát rất hay). Nhưng quan trọng hơn hết, buổi off này là buổi off cuối cùng trước chuyến đi Cao Bằng để phân công công tác cho từng người :D. F1 sẽ mang theo gần 20 cái khăn rằn đi để thu tiền và phát cho những người đã đặt hàng, nên mong mọi người đến đông đủ nha.

@ All: Giới thiệu với cả nhà, Jiro Kutin là mod của một diễn đàn võ thuật (nhưng hình như chưa biết võ lắm phải ko em? :D), biết tiếng Nhật và độ máu cũng rất cao. Mọi người có thể nhận ra FB Jiro Pink add các mem nhà mình là ai rồi chứ?

F1 đề nghị cả chuồng welcome em này nhé.

hoangbazen83
28-07-2010, 11:14
Vậy là có thể chém được rồi đúng ko.nhưng đề nghị a e để sau chuyên đi CB về rồi hẵng vào bên này nhé.sử dụng nốt bên kia đi đã,có e này biết tiếng nhật hả,em Hải đâu vào giao lưu kìa.

huonggiangf1
28-07-2010, 12:05
Đi xem phim IRON MAN tại Megastar

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/IRONMAN.jpg

Lẩu Kichi Kichi

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/Kichi.jpg

Cuộc thi "Gà Idol"

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/gIdol.jpg

Đi ăn mỳ Singapore ở nhà hàng Cẩm Chấn

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/MySingapore.jpg

Xem phim THE KARATE KID ở Rạp Quốc Gia

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/phimTheKarateKid.jpg

Ngoài ra còn vô số vụ ăn chơi khác của Đàn Gà từ trước đến giờ nữa, ví dụ như vụ đi chơi đêm HN đến 2h sáng, vụ lẩu Cấm Chỉ, bưởi ép ổi ép Tonkin..... Mọi người ơi ko nhớ hết được nữa rồi :L

hautp
28-07-2010, 12:38
giới thiệu luôn website đi em !

huonggiangf1
28-07-2010, 15:18
Ngoài ra, Nhóm Gà còn có một trang web riêng để trong tương lai có thể phát triển một cách mở rộng và chuyên nghiệp hơn.

www.gadibui.com là trang web mới, còn đang trong quá trình xây dựng nên còn nhiều việc cần phải chung tay làm. Đàn Gà kêu gọi các thành viên cùng chung tay đóng góp để xây dựng trang web của nhà mình ngày càng trở nên hữu dụng hơn.

@ Các bạn mới: Nếu có thời gian và muốn tìm hiểu thêm về đàn gà và các thành viên, mời các bạn ghé thăm trang web. Trong đó chắc hẳn các bạn có thể tìm được nhiều thông tin, bài viết mà các thành viên đưa lên, ko có trong diễn đàn này.

@ Mod: xin lỗi mod vì em chưa biết chắc chắn là việc quảng cáo trang web riêng thế này có vi phạm quy định của Diễn đàn không, nhưng em nghĩ là không vì quảng cáo của em chỉ có mục đích giới thiệu và khuếch trương thanh thế của Nhóm chứ ko hề có mục đích gì khác. Cám ơn mod.

Nguyen Thi Huyen
28-07-2010, 16:59
Độ ăn chơi và tần xuất gặp nhau của các gà thì phải gọi là dầy đặc. Các bạn mới đừng có choáng khi mà có ngày các thành viên: Sáng gặp, trưa gặp, tối đi chơi cùng nhau. Một tuần gặp nhau 3 lần là chuyện bình thường (Tình hình là hiện h hầu hết các thành viên đều chưa có người yêu thì mất độ gặp này ko sao. Chứ có người yêu thì ko hiểu giải thích với người yêu kiểu gì :D) =))
Các thành viên cởi mở, nhiệt tình luôn sẵn sàng giúp đỡ nhau.

Đàn gà dự định mỗi tháng sẽ có một chuyến đi, hi vọng sẽ đi hết hình chứ S trong năm 2011 nhà Gà nhỉ? :D

Jiro
29-07-2010, 07:33
@Chị G: sao chị biết e là mod của 4rum võ thuật=.= hum qua e đi làm kô biết mng` off buổi tối để xin nghỉ đến làm quen vs mng`.Hẹn cả nhà lần sau nhé :D

gA_xYk
30-07-2010, 09:07
Chào cả chuồng,mọi người cho e tham gia vs ạ.Dù thấy chuồng đã đông nhưng thấy nhà mình vui quá nên e vẫn quyết bon chen :D
Tên : Nguyễn vân Quỳnh
*Ngày tháng năm sinh :10/12/90
*Nghề nghiệp SV
*Quê quán: Thanh Hóa
*Email:[email protected]
*Nick yahoo/skype:kissofflife_90
*Số điện thoại :
*Làm xế hay ôm:từ bé đến h chỉ biết làm ôm thôi ạ.hjk
Có thì yêu bao lâu rồi:
Ko thì là ko yêu bao lâu rồi:20 năm có lẻ^^
*Tính tình ra sao,cá tính thế nào : lì từ trong trứng,bướng từ trong máu:))
nhà gà sắp có vụ j phải ko ạ??nếu đc cho e tham gia vs,tình hình là e cuồng chân lm r.:(

huonggiangf1
30-07-2010, 10:13
Chào cả chuồng,mọi người cho e tham gia vs ạ.Dù thấy chuồng đã đông nhưng thấy nhà mình vui quá nên e vẫn quyết bon chen :D
Tên : Nguyễn vân Quỳnh
*Ngày tháng năm sinh :10/12/90
*Nghề nghiệp SV
*Quê quán: Thanh Hóa
*Email:[email protected]
*Nick yahoo/skype:kissofflife_90
*Số điện thoại :
*Làm xế hay ôm:từ bé đến h chỉ biết làm ôm thôi ạ.hjk
Có thì yêu bao lâu rồi:
Ko thì là ko yêu bao lâu rồi:20 năm có lẻ^^
*Tính tình ra sao,cá tính thế nào : lì từ trong trứng,bướng từ trong máu:))
nhà gà sắp có vụ j phải ko ạ??nếu đc cho e tham gia vs,tình hình là e cuồng chân lm r.:(

Welcome em. Em theo dõi topic để đi off giao lưu cùng mọi người nhé.

Nhà Gà luôn luôn có vụ gì, thậm chí là hàng ngày :). Chỉ có quy mô lớn hay nhỏ thôi em ạ.

Cuối tuần này 22 con gà đi Cao Bằng thăm Thác Bản Giốc, Hồ Thang Hen và Hang Pac Bó. Đi về sẽ có hồi ức và ảnh ọt cũng như video clip post trên topic này. Em chờ nhé ;).

ngocnl
30-07-2010, 13:56
update liên tục cái list danh sách gà vào trang đầu nhé F1...

gA_xYk
30-07-2010, 14:05
thế chuyến cao bằng chốt danh sách thật rồi ạ:((chúc mọi người lên đường may mắn :)

huonggiangf1
30-07-2010, 14:21
thế chuyến cao bằng chốt danh sách thật rồi ạ:((chúc mọi người lên đường may mắn :)

Hehe chuyến CB ko phải là chốt danh sách rồi, mà là đi rồi em ạ :). Cám ơn em vì lời chúc nhé. Hẹn sớm gặp em.

gA_xYk
30-07-2010, 14:34
e nhầm.ý e là Hà Giang ạ.:(

huonggiangf1
30-07-2010, 14:36
e nhầm.ý e là Hà Giang ạ.:(

HG chưa thật sự chốt đâu, em cứ chờ tới phút cuối nhé ;)

ngocnl
30-07-2010, 16:02
Dưới đây là Đồng phục chính thức của Nhóm Gà với tên GÀ ĐI BỤI

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/dongphuc.jpg

Các bạn cũng có thể nhìn thấy ở đâu đó tấm áo với màu vàng rực rỡ như thế này

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/DongphucGaLeoNui.jpg

Đây chính là đồng phục của 17 con gà đầu tiên khi chinh phục đỉnh Fansipan ngày 30/4/2010. Vì vậy có thể coi đây chính là đồng phục đầu tiên của Nhóm Gà với tên GÀ LEO NÚI

Các bạn mới sau khi gia nhập Nhóm Gà, nếu muốn có áo Đồng phục chính thức thì hãy order với F1 để đặt làm áo nhé. Vì áo không có sẵn nên F1 sẽ đợi đến khi có khoảng 10 cái đặt hàng mới làm một thể. Khi order các bạn nhớ order size theo bảng dưới đây nhé :).

https://i483.photobucket.com/albums/rr191/huonggiangf1_asconit/Bngsosizeongphc.jpg

Nhìn cái áo yêu thế...hé hé

nem_162
30-07-2010, 16:30
Nhìn cái áo yêu thế...hé hé

Chết với CC, đúng là 17 tuổi có khác, thích "tự sướng" thế :D

PyKawaii
31-07-2010, 00:51
cho e hỏi vụ Cao Bằng này là khi nào xuất phát ạ, e tham gia với còn kịp ko :( e ở dưới HP nhưng lết lên HN suốt ^^

nem_162
31-07-2010, 20:20
cho e hỏi vụ Cao Bằng này là khi nào xuất phát ạ, e tham gia với còn kịp ko :( e ở dưới HP nhưng lết lên HN suốt ^^

--> vụ CB này là mọi người đang đi rồi mà bạn. Nhưng sẽ vẫn còn rất nhiều những vụ sau nữa. Bạn muốn tham gia thì để lại thông tin theo form đã đưa ra ở trang 1 nhé, có vụ gì mọi người sẽ liên lạc với bạn và bản thân bạn cũng nên chủ động theo dõi hoạt động của nhóm nếu thực sự muốn tham gia cùng nhóm Gà.
Mà chúng ta cùng quê đấy, he he.

PyKawaii
01-08-2010, 00:26
uki ạ ^^ có j liên hệ cho e nhé :)

nem_162
01-08-2010, 15:57
uki ạ ^^ có j liên hệ cho e nhé :)

--> Pykawaii ơi, bạn đưa lại thông tin về mình lên nhà bên này nhé, sao tự nhiên lại quay về nhà cũ post thông tin vậy? Cứ theo cái form bên trang 1 của nhà bên này mà phang nhé !

dungcmh
01-08-2010, 22:57
Điểm danh: Đôi bạn Gà Chú + T đã về đến HN lúc 10h30, sau cuộc hành trình có 1 k 2 của nhóm Gà:)

dungcmh
01-08-2010, 22:58
Có mỗi mình Gà cháu kìa, hihi nhiều điều bất ngờ trong hành trình của chú, nhưng chú đi gột bụi đường đã :P

dungcmh
01-08-2010, 23:39
10h30 Gà Chú và HK đã check in vào Thủ Đô, giờ đi gột bụi đường và ngủ tít đã nhé. Nãy thăm nhà cũ nhưng đóng cửa nên giờ sang nhà mới :D

dungcmh
01-08-2010, 23:41
Nhóm check in vào thủ đô sau về nhà an toàn nha. Up thông tin ngay cho GC và chị HK biết nữa

kesanruoi
01-08-2010, 23:42
Ớ sao thế nhỉ? lúc nãy gọi Vân Già vẫn đang bảo trên Lạng Sơn cơ mà... sao gà chú về sớm thế....Gà đần lại chém mình hở...

dungcmh
01-08-2010, 23:46
Gà Chú và chị HK tách đoàn về trước vi mai GC về HP sớm lại đi lam ngay k đi bão đêm cùng cả đoàn được. Phóng 70-80km đoạn Bắc Giang giờ mới có mẹt ở nhà nghỉ gần bến xe Lương Yên đó. Nhà nghỉ ở đấy giá cao thía k bit :(

dungcmh
01-08-2010, 23:52
@ Út thu xếp gặp mấy bạn ở HP cháu nhé :D

nem_162
01-08-2010, 23:53
Gà Chú và chị HK tách đoàn về trước vi mai GC về HP sớm lại đi lam ngay k đi bão đêm cùng cả đoàn được. Phóng 70-80km đoạn Bắc Giang giờ mới có mẹt ở nhà nghỉ gần bến xe Lương Yên đó. Nhà nghỉ ở đấy giá cao thía k bit :(

--> chú ơi, sao chú thiêng thế.:) Cháu vừa nghĩ đến chú xong, giờ vào chuồng đã thấy giọng oanh vàng thỏ thẻ của chú ^^
HP đang sấm chớp đì đúng chú ạ, trời thì đỏ quạch luôn, cháu đang nghĩ quê nhà chào đón chú đi CB về ... hoành tráng quá! (K)
Mà chị HK là ai thế ạ, có phải chị Hiền ko chú? Chú cứ viết tắt là dễ gây mập mờ lắm đấy nhé! :D

Cũng đến bó tay với chú, cứ thấy các " bạn trẻ " là đã sáng mắt lên đòi hẹn với chả hò rồi :))

nem_162
02-08-2010, 00:00
Mà mọi người về thì up tin ngay nhé, cho những kẻ ngồi nhà như em đỡ sốt ruột
Tình hình là HP nhà em đang mưa, mưa to khủng khiếp luôn, lại kèm gió dật mạnh và sét đánh nhì nhoằng. Không biết đội xe máy nhà mình đi về có gặp mưa ko. Đi đêm, lại gặp mưa to thì nguy hiểm quá :(

Xu_iu
02-08-2010, 01:25
:D :D
Thế là đã có 2 đồng chí về đến HN
Các đồng chí khác về đến HN nhớ báo cáo ngay nhé.
Nhớ mọi người ( kèm nhớ quà nữa ) :D

gnut
02-08-2010, 06:23
5h sáng ô tô đã về đến hà nội :D , đoàn xe máy không biết mấy h về đến nơi

huonggiangf1
02-08-2010, 07:28
Doan xe may sang som nay khoang 5h da co cac cap om xe cua Oc, cua Doping, cua Momo, Vava va c Nhan ve den nha, om xe cua Ga Choi va cua Mr Sang A Ly thi muon hon, khoang hon 6h. Con lai om xe cua F1 la van con cach HN 70km nua, ly do la 4h30 anh Rambo buon ngu qua ko co dc nua nen buoc phai dung lai khi chuan bi vao toi tx Bac Giang. Den gio nay F1 van that bai trong viec goi anh xe ho phap day de con ve trong su han hoan don chao cua ca chuong :D.

dungcmh
02-08-2010, 08:12
Vậy là con xế ôm của F1, :) G.Chú 7h15 đã có mặt tại công ty , sức khỏe tốt, vẫn chưa ăn sáng :) phải đi ăn thôi, mời cả nhà nhé

ocbong
02-08-2010, 08:25
Gà cô đã có mặt ở HN và mắt nhắm mặt mở đến cty điểm danh :((

Nguyen Thi Huyen
02-08-2010, 08:30
Doping đã về nhà tắm rửa, giặt giũ, ăn sáng và đang ở cơ quan.
Doping gọi hỏi thăm các gà thì 1 là máy ko liên lạc dc hai là ko nghe máy, F1 và Anh Tài tầm 40km nữa sẽ về đến Hà Nội.
Chắc các gà ngủ hết rồi. Ngày hôm qua thật là ..... đi xe máy cả ngày lẫn đêm.... khủng....

Chúc cả nhà ngày mới tốt lành :D

nem_162
02-08-2010, 08:32
Thế là cả chuồng nhà mình sắp đông đủ hết rồi. Và con tim sắp vui trở lại rồi. :L
Chào mừng Cô với cái ngoại hiệu mới nhé - Gà lai cáo :D

wit_eyes
02-08-2010, 09:00
bạn T cũng là HK đã cùng gà Chú về đến HN lúc 10h30 tối qua
T nhờ Gà Trưởng gửi lời đến đàn gà
gửi lời chào đến đàn gà, mong tin của các gà chưa và đang về HN
Xin lỗi bé Út vì đã ko mua được trà đắng CB như đã hứa cho bé
Lại 1 chuyến phiêu lưu tuyệt vời của Gà với đầy đủ các cung bậc cảm xúc đi kèm các sự cố, những khó khăn trên đường, cảm giác phiêu khi đổ đèo, và độ máu của cả đàn đã thể hiện trong chuyến đi với tinh thần "thích là nhích"
Chuyến đi có 1 ko 2 với sự chia và hợp đoàn trên các chặng khác nhau, cung đường Đông Bắc chạy dài qua các tỉnh Thái Nguyên, Bắc Kạn, Cao Bằng, Lạng Sơn Bắc Giang, Bắc Ninh về Hà Nội đã được đàn gà đóng dấu và cùng nhau trải nghiệm trong 3 ngày 3 đêm tuyệt vời
Áo gà mới được mặc trên chặng đường bạn T và gà Chú đi về, mỗi lần dừng chân đã gây chú ý cho dân địa phương,làm họ tò mờ, hỏi chuyến rất thích thú và ngưỡng mộ :D
bạn T cảm ơn vì đã được làm xế của Vava, những câu chuyện 2 anh em chia sẻ giữa núi rừng trùng điệp đã làm con đường ngắn lại và mang 1 cảm xúc khác
cuối cùng là T yêu cả chuông, tự hào được làm 1 con gà để phượt cùng cả chuồng... Gà muôn năm - phượt muôn năm

Mer1320
02-08-2010, 09:16
(beer)(beer)(beer) CHúc mừng đàn gà đã về chuồng nào....( còn F1 với bác Tài nữa huh )

vava
02-08-2010, 09:19
Xe của gà tây+cồng cồng vè đến HN khoảng 5h sáng, hành trình dài 3 ngày 4 đêm hehee. Một chuyến đi rất tuyệt, thỏa tấm lòng kẻ ham chơi và thick lang thang :)). Giờ mắt e đang sưng lên mà không hiểu tại sao :((. Trên các cung đường, các gà luôn quan tâm+quan sát nhau. Những lúc giải lao là lại tưng bừng nhộn nhịp. Tình gà ngày càng thắm thiết bà con ợ :))
@: Cám ơn xế chi HK nhìu nhìu....hehhe...khâu buôn bán thì chị cũng siêu lắm :D
@: Cám ơn xế Cồng Cồng: Xế đã cho em mượn vai để ngủ trên đường đi. E biết gà Cồng Cồng rất mệt và buồn ngủ, dù vậy vẫn không để em làm xế tạm...
@: Cám ơn xế CC, xế Quốc, Momo....:D

Xu_iu
02-08-2010, 10:21
Chào mừng các Gà quay lại Chuồng, Chuồng lại đông zui nhộn nhịp sau những ngày vắng như Chùa Bà Đanh . :))
Ngóng hồi ức + ảnh + Quà từ các Gà.;;)

Chưa thấy A.Công xuất hiện nhể? không bít có mua được hạt dẻ cho mềnh không ta.

@ Chị Kiều Hưng : Bạn T là anh Toàn từ HCMC ra đó ha?
Muh Chị Hiền giờ đã thành HK là *** ? em ko hiểu? Chắc zụ đi CB này lại có truyền kỳ gì rồi àh?...Các Gà mau post hồi ức kể chiện em nghe với.

huonggiangf1
02-08-2010, 11:02
F1 và anh Tài về đến dốc Minh Khai lúc 10h, hoàn thành nhiệm vụ chốt đoàn lúc về ;). Anh Rambo đi bộ về vì gần nhà rồi còn F1 thì phải đi nộp tiền cước internet rồi quẳng xe qua chỗ người quen để rửa và bảo dưỡng lại xe rồi mới về nhà online update tí tình hình. F1 không mệt nhiều lắm, chỉ buồn ngủ thôi, và buồn vì cái họng vẫn đau quá (dường như càng ngày càng đau hơn, giờ nuốt nước bọt cũng đau rồi :( ) và mỏi lưng ghê gớm :(.

Nghĩ tới chặng đường di chuyển ngày và đêm hôm qua, giờ mới thấy sợ và nể độ máu của tụi gà nhà mình thật. Nhưng lần sau có lẽ phải bàn bạc kỹ hơn để các xế ko quá mệt, trường hợp như xế của F1 hôm qua, và Gà Chọi cùng anh Sáng, anh Toàn đã dừng lại ở vệ đường lúc 3h30, ngủ đến 4h rồi mới lên đường đi tiếp. Nhưng sau đó nửa tiếng sau anh Rambo đã ko thể cố thêm được nữa :D.

@ Xu: tối mai đi off để nghe giải thích ai là bạn T và chị HK em nhé. Cứ ngồi đấy đoán mò! :(

@ All: F1 xin khất thông tin buổi off đến tối nay nhé, vì bây giờ mệt quá rồi. Trong thời gian chờ đợi mong mọi người cho ý kiến xem ọp ẹp ở đâu cho tiện vì số lượng tham gia sẽ là khoảng 25 người, chỗ nào có ổ cắm điện để có thể copy hơn 10Gb ảnh vào máy tính và để cho 22 người ngồi ôn lại chuyến đi cũng như để kể cho những người ở nhà hóng hớt nữa. :) Anh Rambo đề xuất là karaoke (có vẻ như hôm nọ anh ấy vẫn chưa được thể hiện hết :D). Có ai có đề xuất gì ko ạ?

Kiara
02-08-2010, 11:06
Nhờ topic của các em một tí ;)

Các em Gà thân mến!!!

Để buổi offline Phượt lên bốn được hoành tráng và thành công, BTC rất mong các em tham dự và tham gia vào các hoạt động của buổi ọp. Và điều đầu tiên, các em có thể vui lòng thu xếp và đăng ký tại đây có được không?
https://www.phuot.vn/threads/9105-OFFLINE-Phượt-lên-4-KV-miền-Bắc-Kế-hoạch-Đăng-ký-tham-dự?p=215611#post215611

Mọi khâu chuẩn bị đều rất quan trọng và cần thiết, vậy mời các em vào ném đá để BTC có vật liệu mà xây nhà :))

Chị Gà già (Cái tên này bọn chị có từ xưa, Gà già nhai xương í, nhưng giờ mất bản quyền rồi :))

Phongvan2013
02-08-2010, 11:18
Hồi hộp chết vì cười, sống vì lo lắng và cả đàn gà có một đêm đáng nhớ on the way.
Sáng nay đờ đẫn chẳng làm gì vào tán gẫu cùng bán và buôn bán trên diễn đàn chờ đến giờ trưa đi ngủ.
Ngày mai mọi thứ với lại đâu vào đấy, lại là mình và lại ngồi tưởng nhớ về những điều đáng nhớ của chuyến đi

noroyoko
02-08-2010, 11:31
Hehe, chúc mừng đàn gà đã về nhà nèo.. Ngồi chờ hồi ức + ảnh + quà của mọi người nha ^^

momo
02-08-2010, 11:57
Đúng là một hành trình với mức độ trải nghiệm mới vô địch. Chúc mừng mọi người đều đã vượt qua ...:D
Cùng với gà Rều ăn sáng xong Momo lại bị mắc mưa nhát nữa.
Momo không thiết gì nhân tình thế thái nữa, cắt cầu chì từ 7h đến ... 9 ruoi.
Vì vậy con đường sự nghiệp có khả năng sắp xuống dốc thảm thê :((

vava
02-08-2010, 13:49
Sáng nay e xin nghỉ, chiều đến cơ quan mọi ng hỏi đau mắt à? (hà hà, thì ra 2 mắt đỏ vì thiếu ngủ) nhân tiện vịn cớ đó thế là có lý do hehehe
Mai đi off có nhiều chuyện hay đây, có nhiều chuyện mà giờ mình mới biết... Đã nhớ mọi người rồi :((

duycong8282
02-08-2010, 13:54
Chào mừng các Gà quay lại Chuồng, Chuồng lại đông zui nhộn nhịp sau những ngày vắng như Chùa Bà Đanh . :))
Ngóng hồi ức + ảnh + Quà từ các Gà.;;)

Chưa thấy A.Công xuất hiện nhể? không bít có mua được hạt dẻ cho mềnh không ta.

@ Chị Kiều Hưng : Bạn T là anh Toàn từ HCMC ra đó ha?
Muh Chị Hiền giờ đã thành HK là *** ? em ko hiểu? Chắc zụ đi CB này lại có truyền kỳ gì rồi àh?...Các Gà mau post hồi ức kể chiện em nghe với.

gio moi ngu day vao nha moi diem danh cai:D, mong em xu thong cam la mua nay ko co hat de nen ko mua duoc hic :(

Mrdungvanle8x
02-08-2010, 14:08
chào các ACE trong nhóm Gà muốn tham gia với nhóm gần 1 tháng nay rồi mà mãi đến h cái nick diễn đàn mới đăng đc bài.
Hôm này mới viết đc bài xin phép các ACE trong nhóm cho em ra nhập đàn gà.
Đây là lý lịch trích ngang của mìng:
Tên: Lê văn dũng
Ngày tháng năm sinh: 30/09/89
Nghề nghiệp: tương lai là thợ chụp ảnh, vì h vẫn đang vừa học vừa làm
Quê quán: Vĩnh Phúc
Email: [email protected]
Nick yahoo: dungvanle1989
SDT : 0915163712
Làm xế hay ôm: Xế
Người yêu có/không: không
Có thì yêu bao lâu rồi
Không thì ko yêu bao lâu rồi: nhớ ko nhầm thì gần năm rồi(NO)
Tính tình ra sao, cá tính thế nào: ít nói, về độ nhiệt tình thì là số 1 ( cái này đã đc anh em bạn bè chứng nhận):D
Nhờ chị hươnggiang thư ký add giùm lý lịch của em nhé
Cảm ơn cả nhà trước.(c)

Mer1320
02-08-2010, 14:15
Nhắn mọi người một chút, các bạn mới tham gia thì up thông tin cá nhân cơ bản còn điện thoại và công việc khi mọi người gặp gỡ nhau thì trao đổi sau ( tránh một số điều kô đáng có xảy ra ...(beer) )
Chúc cả nhà tuần mới vui ...:))

Nguyen Thi Huyen
02-08-2010, 14:25
Ôi về lại đi làm với một đống việc, mệt ko đỡ nổi :((

Cả nhà vào đây viết hồi ức nhé!
https://www.phuot.vn/threads/9719-G%C3%A0-%C4%91i-b%E1%BB%A5i-lang-thang-Cao-B%E1%BA%B1ng-30-07-02-08

Doping đang viết roài sẽ post sớm :D

Xu_iu
02-08-2010, 14:29
gio moi ngu day vao nha moi diem danh cai:D, mong em xu thong cam la mua nay ko co hat de nen ko mua duoc hic :(

:( :(( hix hix

@F1 : Tối mai off đâu thì off nha.Chống chỉ định kara vì tới đó mọi người lại tập trung với nghiệp cầm ca. Thì ai thèm kể chiện em nghe nữa.

noroyoko
02-08-2010, 14:35
Sáng nay e xin nghỉ, chiều đến cơ quan mọi ng hỏi đau mắt à? (hà hà, thì ra 2 mắt đỏ vì thiếu ngủ) nhân tiện vịn cớ đó thế là có lý do hehehe
Mai đi off có nhiều chuyện hay đây, có nhiều chuyện mà giờ mình mới biết... Đã nhớ mọi người rồi :((

Có chuyện gì mà vava giờ mí bít thế, kể em zới.. Tối onl nha ^^

vava
02-08-2010, 14:37
:( :(( hix hix

@F1 : Tối mai off đâu thì off nha.Chống chỉ định kara vì tới đó mọi người lại tập trung với nghiệp cầm ca. Thì ai thèm kể chiện em nghe nữa.
Kara thì để sau cả chuồng nhỉ, mai off uống nước quây quần kể chuyện thôi :D. Có nhiều chuyện hay lắm :))

amasawa
02-08-2010, 15:49
Về đến Hn trong bộ dạng của những kẻ lập dị vào lúc 5h sáng,người dân ven đường k ngơt bàn tán chỉ trỏ về chiếc xe đang đi trên đường cao tốc quốc lộ với tốc độ của 1 đôi đang đi lượn hồ =))
E về đến nhà ngủ 1 phát đến tận 3h :)) tất cả mọi cú điện thoại,tin nhắn đều trở nên vô nghĩa :))

lamer
02-08-2010, 17:13
Chuyến đi với nhiều kỷ niệm, rất nhiều trải nghiệm, rất rất nhiều tiếng cười, rất rất rất nhiều điều thú vị, rất rất rất rất nhiều ảnh đẹp...

Về HN được 12h rồi mà mọi cảm xúc của chuyến đi vẫn còn nguyên, mọi thứ vẫn như còn ngay đây, hiện hữu trước mắt, cái đẹp và sự quyến rũ của cảnh vật, của con người, của thời gian, của không gian, của âm thanh... và hơn cả là của tình đoàn kết, quan tâm, động viên, và hết mình vì chuyến đi của tất cả các thành viên trong gia đình gà chúng ta. Cảm ơn các bạn rất nhiều. Tôi tìm được hạnh phúc rồi, ở đâu các bạn biết không??? Từ tất cả những điều giản dị mà các bạn đã mang lại đấy :L

hoangbazen83
02-08-2010, 17:16
3 lần xe hết xăng.2 lần thủng lốp.2 trận mưa to như trút nước trắng xóa.2 tai nạn.1 bữa ngủ ngắm sao trời ngay ngoài đường.nhưng lần đầu tiên đi xa với đàn gà thế là đã đủ món để trải nghiệm.ôi cái cuộc đời này......yêu thế ko biết.
Hát kara để sau nhé a e.buổi off này cần để nói chuyện và cop ảnh.ôn lại những gì đã qua,chứ hát hò ầm ĩ sao nói chuyện được.gà chọi đưa ý kiến là lại ngồi cao đạt trà chanh.sẽ thiết kế chỗ cắm điện cho a e để mà cop ảnh.ai có ý kiến gì cứ đưa lên nhé.
A e nào mang lap đi thì nhớ sạc pin đầy đi đã nhé.tránh tình trạng tranh nhau ổ cắm

dungcmh
02-08-2010, 17:20
https://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2010080221331mznimtzkog2143149.jpeg

dungcmh
02-08-2010, 17:22
2 lần xe hết xăng.2 lần thủng lốp.2 trận mưa to như trút nước trắng xóa.2 tai nạn.1 bữa ngủ ngắm sao trời ngay ngoài đường.nhưng lần đầu tiên đi xa với đàn gà thế là đã đủ món để trải nghiệm.ôi cái cuộc đời này......yêu thế ko biết.
Hát kara để sau nhé a e.buổi off này cần để nói chuyện và cop ảnh.ôn lại những gì đã qua,chứ hát hò ầm ĩ sao nói chuyện được.gà chọi đưa ý kiến là lại ngồi cao đạt trà chanh.sẽ thiết kế chỗ cắm điện cho a e để mà cop ảnh.ai có ý kiến gì cứ đưa lên nhé.

Mang theo ổ cắm điện nhé, nhiều máy tính mà ng ta chỉ có ít chỗ cắm thôi :D

Ly A Sang
02-08-2010, 17:40
đàn gà đâu hết rồi...mình la ng dậy muộn nhất à
Một chuyến đi đầy kỷ niệm
Sáng nay về hn cơn mưa to như đón ta về hn thật đẹp đi lâu lâu mình lại nhớ

Ly A Sang
02-08-2010, 17:52
Gà xe ôm chốt đoàn thành công
Cả đàn gà về đến hn rồi tối mai offf efff nhá
Bản Giốc thật đẹp hang Bắc Bó với cái ban đá minh ngồi hồi nhỏ Bác hay dẫn mình ra đó chơi mà
Lý Quốc Sùng là ông mình đấy lần sau có lên wa nhà mình chơi uống cafe nhé

huonggiangf1
02-08-2010, 17:54
Em ngủ dậy luc 5h15 :(. Thế là thất hẹn chat với sếp để bàn công việc :(, thế là muộn giờ đi massage chân với những con gà khác vì xe vẫn còn đang sửa :((

F1 thông báo lịch off tối mai luôn:

- Thời gian: 7h30 tối mai thứ Ba ngày 3/8/10
- Địa điểm: Số 6 Cao Đạt như buổi off tối Chủ nhật tuần trước, trà chanh thôi cho lành. Gà Chọi sẽ yêu cầu chỗ ngồi đẹp :))

Đề nghị cả nhà đến đủ, 22 gà đi Cao Bằng và cả những gà ở nhà, những bạn mới đăng ký tham gia.... Welcome tất cả mọi người.

Mer1320
02-08-2010, 20:00
Uhm ọp ẹp thì các bác đi CB nhớ mà chuẩn bị quà cho người ở nhà chứ kô thì có đổ máu đấy nhá :Dam
Các gà đi về ngủ với ngủ kô biết ngoài lý do mệt còn lý do ngoài luồng nào kô ta =))

gnut
02-08-2010, 20:04
Uhm ọp ẹp thì các bác đi CB nhớ mà chuẩn bị quà cho người ở nhà chứ kô thì có đổ máu đấy nhá :Dam
Các gà đi về ngủ với ngủ kô biết ngoài lý do mệt còn lý do ngoài luồng nào kô ta =))

anh yên tâm , " quà " có rất nhiều quà

hoangbazen83
02-08-2010, 23:25
There are currently 9 users browsing this thread. (7 members and 2 guests)

hoangbazen83 vava+ huonggiangf1 Mrdungvanle8x Se_bat_cheo sonxom banhbeo .có thêm khách kìa

Ly A Sang
02-08-2010, 23:53
Ai cần vá săm doc đường gọi tôi (gà xe ôm)
Kỷ niêm đep chăng bao gjo ween

huonggiangf1
02-08-2010, 23:55
F1 hôm nay được nhà gà mở mang thêm hiểu biết, tối nay được biết thế nào là massage chân. Hic

vava
03-08-2010, 00:00
F1 hôm nay được nhà gà mở mang thêm hiểu biết, tối nay được biết thế nào là massage chân. Hic
Em cũng thế đấy, lại là 1 boy mới chết chứ :))

huonggiangf1
03-08-2010, 00:11
Em cũng thế đấy, lại là 1 boy mới chết chứ :))

Chị cũng thế :D. thấy khác hẳn :))

nem_162
03-08-2010, 00:54
Ai cần vá săm doc đường gọi tôi (gà xe ôm)
Kỷ niêm đep chăng bao gjo ween

--> hix, thi thoảng xế hụt cứ thả 1 câu ko liên quan gì đến mạch tám chuyện của mọi người, làm những đứa bị ở nhà như em chả hiểu gì cả, xế ạ :(( Trông xế thế mà dã man phết, cứ làm cho ôm thấy ấm ức vì đã ko đc đi CB :Dam

gnut
03-08-2010, 01:06
--> hix, thi thoảng xế hụt cứ thả 1 câu ko liên quan gì đến mạch tám chuyện của mọi người, làm những đứa bị ở nhà như em chả hiểu gì cả, xế ạ :(( Trông xế thế mà dã man phết, cứ làm cho ôm thấy ấm ức vì đã ko đc đi CB :Dam

ùi ngồi nhÀ XEM ảnh la được rùi

nem_162
03-08-2010, 01:15
ùi ngồi nhÀ XEM ảnh la được rùi

--> á à, giờ lại đến cả chú Đụt cũng muốn xỏ xiên chị phỏng :T

nem_162
03-08-2010, 08:21
Sáng nay thức dậy, thấy trời se se lạnh. Đi ra đường thấy mọi bụi bặm đều bay biến đi đâu hết. Tất cả trở nên mát lành hẳn, đến cả bát bún sáng nay em ăn bị cho quá tay tương ớt cũng ko cay xé như mọi hôm.:D
Chúc cả nhà 1 sáng dễ chịu, 1 ngày mới với những niềm vui mới.:L
Mà quên mất, thời tiết mát mẻ thế này dễ tạo cảm hứng, nên đề nghị cả nhà tiếp tục dòng hồi ức về CB cho em đọc với ;)

Nguyen Thi Huyen
03-08-2010, 08:36
There are currently 3 users browsing this thread. (1 members and 2 guests)

Nguyen Thi Huyen
Chuồng vắng vẻ thế nhỉ? Các con gà đi đâu hết rồi!

Ngày mới tốt lành! tối nhớ đi off đầy đủ cấm cao su!

huonggiangf1
03-08-2010, 09:54
Nhà mình thấy thế nào nếu tối mai chúng ta đi xem phim "Phù thủy tập sự" together? F1 sẽ thử đặt 8 cái vé xem có còn chỗ ko nhé.

lamer
03-08-2010, 10:09
Ngày mới tốt lành! tối nhớ đi off đầy đủ cấm cao su!

Em biết rõ chất của các con gà rồi còn gì, hô hào cũng vậy thôi (NO), cái tính cao su đó phải thế này :gun:gun:gun

Nhà mình thấy thế nào nếu tối mai chúng ta đi xem phim "Phù thủy tập sự" together? F1 sẽ thử đặt 8 cái vé xem có còn chỗ ko nhé.
Thêm một vài thông tin và một vài comment cho nó hấp dẫn đi em ;)

Nguyen Thi Huyen
03-08-2010, 10:35
Em biết rõ chất của các con gà rồi còn gì, hô hào cũng vậy thôi (NO), cái tính cao su đó phải thế này :gun:gun:gun

OK! Thế gà nào đến sau 7h 45 thì tự nguyện nộp phát 10k/10 phút cứ thế mà tính!

Khoản nay cho vào quỹ mới dc :)).

Ai ko có ý kiến thì nghiễm nhiên là đống ý với ý kiến của Doping :D! Chị F1 ghi nhớ nhá :))

huonggiangf1
03-08-2010, 10:46

F1 đã đặt thành công 8 vé cho suất chiều 19h50 tối mai 4/8 tại Mega, phim "Phù thủy tập sự" với diễn viên chính là Nicholas Cage (ai là fan của cinema ko thể ko biết chàng). Lấy bối cảnh xã hội hiện đại tại Manhattan, phim kể về Pháp sư Balthazar Blake cần người giúp sức để chống lại kẻ thù của mình và bảo vệ thành phố. Balthazar quyết định tuyển Dave Stutler, một sinh viên rất bình thường, và dạy cho cậu ta phép thuật.

Gà Chú và Út đã đi xem phim này, về comment rất tốt. Nên mọi người nhanh tay đăng ký với F1 nào. Giá vé là 60k/vé cả nhà nhé.

Có 8 vé tất cả, 2 hàng ghế (E1, E2, E3, E4, F1, F2, F3 và F4). Ai đăng ký nhanh sẽ được ngồi ghế F2 cùng với F1 nhé ;)

kesanruoi
03-08-2010, 10:59
OK! Thế gà nào đến sau 7h 45 thì tự nguyện nộp phát 10k/10 phút cứ thế mà tính!

Khoản nay cho vào quỹ mới dc :)).

Ai ko có ý kiến thì nghiễm nhiên là đống ý với ý kiến của Doping :D! Chị F1 ghi nhớ nhá :))

Huhu, nhà tôi đi học 8h mới tan thì tính sao hả cô???

lamer
03-08-2010, 11:31
Huhu, nhà tôi đi học 8h mới tan thì tính sao hả cô???

Tập xác định đi còn gì nữa :gun:gun:gun

kesanruoi
03-08-2010, 11:44
Tập xác định đi còn gì nữa :gun:gun:gun

Này thì xác định :hit

nem_162
03-08-2010, 12:04

--> phim này có 1 vài đoạn về vật lý hạt nhân hay là cái gì đó đại loại như thế, chắc dân BK hiểu được.:D Chưa kể có đoạn "điện chập" theo nhịp của nhạc xem rất phê.;) Cũng có những chi tiết gây bất ngờ và khá buồn cười. Nói chung là anh cứ đi xem đi, ngồi F2 với chị F1 thì ko thiệt đâu (kiss)

amasawa
03-08-2010, 12:08
Thế tối thế nào ạh,đi uống nước hay đi xem phim đây ạh.e thấy chủ yếu ngồi buôn chuyện và lấy ảnh đợt đi này chứ xem phim để đợt khác đc k các chị :d

lamer
03-08-2010, 12:17
Thế tối thế nào ạh,đi uống nước hay đi xem phim đây ạh.e thấy chủ yếu ngồi buôn chuyện và lấy ảnh đợt đi này chứ xem phim để đợt khác đc k các chị :d

Ngốc thật, vụ off tối nay khác, còn vụ xem phim là tối mai cơ mà :T

Ah, có khi cậu bé này đầu óc vẫn bị ảnh hưởng bởi vụ này =)) :

Về đến Hn trong bộ dạng của những kẻ lập dị vào lúc 5h sáng,người dân ven đường k ngơt bàn tán chỉ trỏ về chiếc xe đang đi trên đường cao tốc quốc lộ với tốc độ của 1 đôi đang đi lượn hồ =))
E về đến nhà ngủ 1 phát đến tận 3h :)) tất cả mọi cú điện thoại,tin nhắn đều trở nên vô nghĩa :))

huonggiangf1
03-08-2010, 12:22

Đề nghị em đọc kỹ lại lịch. Tối nay là off để lấy ảnh, còn tối mai là xem phim. Có liên quan gì đến nhau đâu em. Thế có đi xem phim ko nào? :)

Nguyen Thi Huyen
03-08-2010, 12:53
Hic sao lại xem muộn thế nhỉ? Các gà toàn ăn đêm làm sao Em theo dc!

8h mới chiều thì liệu E có về nhà trước 10h30 dc ko?

Mà 8h xem thế có vụ ăn tối ko?

Tối nay đi bàn lịch cụ thể rồi Em đặt gạch nhé F1!

Nhưng mà them đi xem phim roài, chắc phải tháng rồi chưa đi xem :D

huonggiangf1
03-08-2010, 12:59
Hic sao lại xem muộn thế nhỉ? Các gà toàn ăn đêm làm sao Em theo dc!

8h mới chiều thì liệu E có về nhà trước 10h30 dc ko?

Mà 8h xem thế có vụ ăn tối ko?

Tối nay đi bàn lịch cụ thể rồi Em đặt gạch nhé F1!

Nhưng mà them đi xem phim roài, chắc phải tháng rồi chưa đi xem :D

Phim chiếu có 1h50p thôi em. Tốc độ như em thì 10h đã về đến nhà rồi ấy chứ đừng nói là 10h30 :D.

huonggiangf1
03-08-2010, 13:04
Thông báo update vụ xem phim:

E1: Gà H'Mông
E2: Doping
E3: Gà Chọi
E4: chị Trang
F1: F1
F2: Lamer
F3: Lacoste
F4: Gà Rều

Rất tiếc là vì đặt online nên account của F1 chỉ đặt đc tối đa 8 vé. Ai có thể ra tay đặt tiếp vé cho mọi người nào????

hoangbazen83
03-08-2010, 13:08
Kha kha may mà ta nhanh chân,phim này mà ko xem thì phí lắm đấy.chân a đang đau chứ ko đứng ra tổ chức đi ăn cho vui,chán quá.
Thấy có vé mới.cho a đổi vé ở trên deeeeeeeeeeeeee

huonggiangf1
03-08-2010, 13:26
Tin vui tin vui đây!!!!!!!!!!!!!!

F1 đã đặt thành công thêm 6 vé nữa, vẫn là 2 hàng ghế và còn là 2 hàng ghế trên của 8 vé kia nữa cơ. Số ghế đây G1, G2, G3, H1, H2 và H3. Ngoài 8 người đã có trong danh sách trên ra, ai muốn đi xem phim nữa thì confirm trực tiếp với F1 nhé, ko nghe gửi gắm đâu :).

Ngoài ra tối nay đi off, ai xem phim thì nộp luôn 60k để F1 mai có tiền lấy vé nhé. Dạo này đi chơi nhiều, cộng thêm ốm đau nên lại túng rồi, ko có tiền ứng ra mua vé :). Thế nhé.

Nguyen Thi Huyen
03-08-2010, 13:45
OK F1! Em sẽ chuyển tiền cho Chị!

Ờ đội đi xem máy đâu nhỉ? Còn thừa tiền đấy ai có nhu cầu chuyển sang thành tiền vứ xem phim thì bảo Em E chuyển nhá! :D.
Anh Hưng, Vava, Anh Sáng, Anh Tú, Chị Nhàn đâu rồi!

lamer
03-08-2010, 13:54
Thấy có vé mới.cho a đổi vé ở trên deeeeeeeeeeeeee

Không được đâu SÓI ơi :T:Dam

hoangbazen83
03-08-2010, 14:03
Không được đâu SÓI ơi :T:Dam

Hahaha Cùng nhà sói với nhau kiểu gì F1 chẳng đổi cho anh,sói nhà ko có vé để mà xem đâu.

huonggiangf1
03-08-2010, 14:08
Hahaha Cùng nhà sói với nhau kiểu gì F1 chẳng đổi cho anh,sói nhà ko có vé để mà xem đâu.

Đổi cho anh H1 và H2 nhé. Yên trí chưa?

F1 update lại danh sách xem phim nhé:

E1: Gà H'Mông
E2: Doping
E3: Tú Mỡ :D
E4:
G1:
G2:
G3:
H1: Gà Chọi
H2: Chị Trang
H3: Ốc Bông

Tình hình là còn 4 ghế trống. Mọi người tiếp tục order nhé ;).

wit_eyes
03-08-2010, 14:17
Nhờ topic của các em một tí ;)

Các em Gà thân mến!!!

Để buổi offline Phượt lên bốn được hoành tráng và thành công, BTC rất mong các em tham dự và tham gia vào các hoạt động của buổi ọp. Và điều đầu tiên, các em có thể vui lòng thu xếp và đăng ký tại đây có được không?
https://www.phuot.vn/threads/9105-OFFLINE-Phượt-lên-4-KV-miền-Bắc-Kế-hoạch-Đăng-ký-tham-dự?p=215611#post215611

Mọi khâu chuẩn bị đều rất quan trọng và cần thiết, vậy mời các em vào ném đá để BTC có vật liệu mà xây nhà :))

Chị Gà già (Cái tên này bọn chị có từ xưa, Gà già nhai xương í, nhưng giờ mất bản quyền rồi :))

Cảm ơn chị Kiara
Từ cách đây 1 tháng các mem nhà e đã rục rịch vụ này rồi nhưng chưa chủ động được thời gian và kinh phí do ngay sau đó nhà em có vụ đi HG
Chị có thể cho đàn gà 1 cái deadline ưu tiên đến sát ngày nhất có thể trong khả năng của Ban Tổ Chức được ko, e sẽ lập danh sách gửi chị và hoàn thành các thủ tục đăng kí trước deadline
@Gà : Nhân dịp này Gà sẽ được diện kiến và giao lưu học hỏi các đàn anh đàn chị trong làng phượt, những điểm đến, những kinh nghiệm...và thêm nhiều nhiều người bạn mới. Tại sao ko nhỉ? Mọi người tham khảo link của chị Kiara và sắp xếp thời gian tham gia (nếu có thể) nhé !

Xu_iu
03-08-2010, 17:11
Ka ka.Vừa đi xem Phù thủy tập sự về xong. Giờ vẫn đang phê phê. Vô Chuồng lại thấy tối mai nhà mềnh đi xem.Hê hê.
Phim hay lắm, hình ảnh đẹp, kỷ xảo hoành tráng, nhiều chi tiết em ngồi cười đau cả bụng.
Nhưng đoạn cuối phim hơi điêu tý, nói chung cũng không ảnh hưởng đến chất lượng cả bộ phim
Chúc tối mai Chuồng đi xem phim zui nhá :)

hoangbazen83
03-08-2010, 17:49
Ka ka.Vừa đi xem Phù thủy tập sự về xong. Giờ vẫn đang phê phê. Vô Chuồng lại thấy tối mai nhà mềnh đi xem.Hê hê.
Phim hay lắm, hình ảnh đẹp, kỷ xảo hoành tráng, nhiều chi tiết em ngồi cười đau cả bụng.
Nhưng đoạn cuối phim hơi điêu tý, nói chung cũng không ảnh hưởng đến chất lượng cả bộ phim
Chúc tối mai Chuồng đi xem phim zui nhá :)

Chuyên đi ăn mảnh,a e đừng chơi với XU nữa nhé.(NT)(BB)

dungcmh
03-08-2010, 22:00
Tự kỷ vì nhà mình hnay ọp k đi được, đi xem phim cho đỡ cô đơn :D Cws tưởng có phim Nữ Sát Thủ rồi ai ngờ chưa có, đành xem phim hoạt hình, kaka thấy trẻ lại được mấy tuổi

dungcmh
03-08-2010, 22:07
Hnay gặp mấy đứa em, chúng nó vừa đi Tây Thiên về, nghe kể đẹp lắm, có hang có thác có chùa và có nicô, nhà mình thu xếp tổ chức 1 chuyến vào cuối tuần nhé :D

vava
03-08-2010, 22:33
Đi off về điểm danh cái nào, hnay nhanh chân, kekek. Giờ ngồi ngắm ảnh cả nhà ạ, đẹp lắm.

Sutuomanhi
03-08-2010, 22:54
hiii..., vừa rùi lúc về thấy trời gió mát thế là bỏ mũ bảo hiểm ra, lại vượt đèn đỏ, bị 2 chú cơ động đi con wave cùi đuổi theo, thế là rít ga chạy một mạch chạy về nhà, tê hết cả tay, giờ vẫn còn run run vì xe chưa có thời gian bảo dưỡng nên mấy lần suýt xòe..hic..hic

Mer1320
03-08-2010, 22:55
(beer)
Hnay gặp mấy đứa em, chúng nó vừa đi Tây Thiên về, nghe kể đẹp lắm, có hang có thác có chùa và có nicô, nhà mình thu xếp tổ chức 1 chuyến vào cuối tuần nhé :D

Hơ bác dưới HP chỉ thấy biển chứ Tây thiên thì chắc nhà gà đều ít nhất đi 1 lần khi đi học rồi nhẩy:))
Cuối tuần bác với út có tham gia đc ọp nhậu với sn Hảo hảo ko vậy, lịch thì chắc bác gà trưởng sẽ update sau ....(beer)

nem_162
03-08-2010, 22:59
(beer)

Hơ bác dưới HP chỉ thấy biển chứ Tây thiên thì chắc nhà gà đều ít nhất đi 1 lần khi đi học rồi nhẩy:))
Cuối tuần bác với út có tham gia đc ọp nhậu với sn Hảo hảo ko vậy, lịch thì chắc bác gà trưởng sẽ update sau ....(beer)

--> ô, cái này mới, ở quê em ko có!!! Cái gì chứ Hảo tỷ là em phải nằn nì để đi thôi.

Mer1320
03-08-2010, 23:00
hiii..., vừa rùi lúc về thấy trời gió mát thế là bỏ mũ bảo hiểm ra, lại vượt đèn đỏ, bị 2 chú cơ động đi con wave cùi đuổi theo, thế là rít ga chạy một mạch chạy về nhà, tê hết cả tay, giờ vẫn còn run run vì xe chưa có thời gian bảo dưỡng nên mấy lần suýt xòe..hic..hic

tinh thần này là đáng :T, tuân thủ pháp luật tốt thì càng giảm thiểu rủi ro =))

amasawa
03-08-2010, 23:02

có người giật mình thon thót đó anh.;))

Xu_iu
03-08-2010, 23:25
Kính gởi : Đồng chí Gà Trưởng cùng toàn thể Chuông Gà
Em tên là : Tiêu Lam Phương Thùy
Gà danh : Gà Xu

Hôm nay 03/08/2010, em viết đơn này xin phép Gà Trưởng cùng toàn thể anh chị em trong Chuồng Gà, Cho em được xin phép vắng mặt trong tất cả các buổi off lớn nhỏ của Chuồng trong tháng 8/2010.Lý do là " Học hết mình để khi chơi không lấn cấn ".Tháng 8 với em là thời gian dành cho thi cử. Và cũng là để chuẩn bị tinh thần, vật chất thật tốt cho Hà Giang .Tránh trường hợp đáng tiếc như Cao Bằng vừa rồi .

Vậy em Xu viết đơn này xin phép Gà Trưởng cùng toàn thể Chuồng ! Mong được sự đồng ý của cả Chuồng.

Chúc cả Chuồng tháng 8 - Sức khỏe tốt, Công việc ( bao gồm cả việc chung lẫn việc riêng ) đều thuận lợi, và kiếm thật nhiều xiền để đi Phượt

Cuối cùng, Em xin cảm ơn và hẹn gặp lại cả Chuồng trong một ngày không xa (BB)(BB)

Xu _ Iu ( đã đóng dấu và ký tên )

huonggiangf1
03-08-2010, 23:52
--> ô, cái này mới, ở quê em ko có!!! Cái gì chứ Hảo tỷ là em phải nằn nì để đi thôi.

Chị update thông tin từ buổi off tối nay liên quan đến chương trình cuối tuần này như sau, em và Gà Chú thu xếp tình hình nhé:

1. Sinh nhật Hảo Hảo (9/8) sẽ được tổ chức vào ngày Chủ Nhật 8/8. Chương trình cụ thể thế nào sẽ thông báo sau.

2. Trong buổi off này sẽ chốt danh sách đi off Sinh Nhật Phượt tại Hải Phòng, sẽ diễn ra trong 2 ngày 21-22/8. Mọi người nhanhh tay đăng ký với Gà Trưởng (ko phải với F1 nha, Gà trưởng take care vụ này)

3. Quỹ gà đã được khởi động và vẫn đang chờ các mem tham gia đóng góp.

Kính gởi : Đồng chí Gà Trưởng cùng toàn thể Chuông Gà
Em tên là : Tiêu Lam Phương Thùy
Gà danh : Gà Xu

Hôm nay 03/08/2010, em viết đơn này xin phép Gà Trưởng cùng toàn thể anh chị em trong Chuồng Gà, Cho em được xin phép vắng mặt trong tất cả các buổi off lớn nhỏ của Chuồng trong tháng 8/2010.Lý do là " Học hết mình để khi chơi không lấn cấn ".Tháng 8 với em là thời gian dành cho thi cử. Và cũng là để chuẩn bị tinh thần, vật chất thật tốt cho Hà Giang .Tránh trường hợp đáng tiếc như Cao Bằng vừa rồi .

Vậy em Xu viết đơn này xin phép Gà Trưởng cùng toàn thể Chuồng ! Mong được sự đồng ý của cả Chuồng.

Chúc cả Chuồng tháng 8 - Sức khỏe tốt, Công việc ( bao gồm cả việc chung lẫn việc riêng ) đều thuận lợi, và kiếm thật nhiều xiền để đi Phượt

Cuối cùng, Em xin cảm ơn và hẹn gặp lại cả Chuồng trong một ngày không xa (BB)(BB)

Xu _ Iu ( đã đóng dấu và ký tên )

OK đồng ý với em. Hãy tập trung ôn thi cho thật tốt, để rồi còn xõa hết mình em nhé. Cả Chuồng chúc em may mắn.

cjindy
03-08-2010, 23:53
Cho e join ms
Tên : Lê Anh Phương
*Ngày tháng năm sinh : 12/05/1994 :*
*Nghề nghiệp : học sinh cấp 3 (vẫn trog tầm kiểm soát của bố mẹ nên ít đi off a chị thôg cảm) :D :D :D
*Quê quán: Hà Đông
*Email: chả dùng mấy
*Nick yahoo/skype: phuong_nhoclove
*Số điện thoại : (o_o)
*Làm xế hay ôm: đa phần là ôm
*Người yêu có/ko : sắp ..:* :)
Có thì yêu bao lâu rồi: T.t :((
*Tính tình : nhát, sôi nổi nếu đã thân T.t
* Tiền sử bệnh tật ảnh hưởng tới sức khỏe trên đường phượt : chưa phát hiện ra, đi mới biết ^^!
có vụ j` gần nhất ko ạ, e sắp vào học rồi, HẾT HÈ :((

Mer1320
04-08-2010, 00:03
Cho e join ms
Tên : Lê Anh Phương
*Ngày tháng năm sinh : 12/05/1994 :* ( cái này thì hơi khó vì em chưa đủ 18 tuổi lên rất khó cho em và mọi người trong các chuyến đi, còn ọp ở Hn thì hoan nghênh e )*Nghề nghiệp : học sinh cấp 3 (vẫn trog tầm kiểm soát của bố mẹ nên ít đi off a chị thôg cảm) :D :D :D
*Quê quán: Hà Đông
*Email: chả dùng mấy
*Nick yahoo/skype: phuong_nhoclove
*Số điện thoại : (nếu đc em xóa sdt đi nhé khi ọp thì trao đổi sau em )
*Làm xế hay ôm: đa phần là ôm
*Người yêu có/ko : sắp ..:* :)
Có thì yêu bao lâu rồi: T.t :((
*Tính tình : nhát, sôi nổi nếu đã thân T.t
* Tiền sử bệnh tật ảnh hưởng tới sức khỏe trên đường phượt : chưa phát hiện ra, đi mới biết ^^!

Rất hoan nghênh em, mà để đi phượt với mọi người thì vì em chưa đủ 18 lên mọi người sợ ....^^

cjindy
04-08-2010, 00:06
chắc e chỉ đủ tiêu chuẩn đi off thôi T.t :((

amasawa
04-08-2010, 00:08
chắc e chỉ đủ tiêu chuẩn đi off thôi T.t :((

k ai cướp nổi chức út nếu e có thể join :d

PyKawaii
04-08-2010, 00:26
Cho e 1 chân :D
*Tên : Nguyễn Thu Hiền
* Gà danh : Gà lete
*Ngày tháng năm sinh : 30-10-1990 ( rất xuân :D )
*Nghề nghiệp : Sinh viên
*Quê quán: Hải Phòng city :)
*Email: [email protected]
*Số điện thoại : 0973 615 138 ( nháy nhó làm j thì làm e có chiêu chọi hết :)) )
*Làm xế hay ôm: ôm thôi ạ ^^
*Người yêu có/ko : ..........
*Tính tình ra sao,cá tính thế nào (nói trong 2 dòng để mọi người cùng biết nhé) : nhăn nhở, hoà đồng, dễ tính, ham chơi ham ăn .... :D
* Tiền sử bệnh tật ảnh hưởng tới sức khỏe trên đường phượt (cái này cực kỳ quan trọng, nếu các bạn có bệnh gì thì cũng đừng ngại nói ra và đưa lên, ví dụ như bệnh tim, huyết áp cao hoặc thấp, đau dạ dày..., điều này để cả nhà biết cách sơ cứu cho bạn khi có sự cố không may xảy ra với bạn, chứ ko phải để loại bạn ra khỏi các cuộc chơi nên mong bạn mở lòng chia sẻ): từ bé đến lớn ốm nặng nhất là tiu chảy =]]]]]]]

Sắp tới cóa vụ off dưới HP thì tiện chân cho e wa, e đki lun ^^ chúc cả nhà lun vui vẻ mạnh khỏe :X

amasawa
04-08-2010, 00:34
Cho e 1 chân :D
*Tên : Nguyễn Thu Hiền
* Gà danh : Gà lete
*Ngày tháng năm sinh : 30-10-1990 ( rất xuân :D )
*Nghề nghiệp : Sinh viên
*Quê quán: Hải Phòng city :)
*Email: [email protected]
*Số điện thoại : 0973 615 138 ( nháy nhó làm j thì làm e có chiêu chọi hết :)) )
*Làm xế hay ôm: ôm thôi ạ ^^
*Người yêu có/ko : ..........
*Tính tình ra sao,cá tính thế nào (nói trong 2 dòng để mọi người cùng biết nhé) : nhăn nhở, hoà đồng, dễ tính, ham chơi ham ăn .... :D
* Tiền sử bệnh tật ảnh hưởng tới sức khỏe trên đường phượt (cái này cực kỳ quan trọng, nếu các bạn có bệnh gì thì cũng đừng ngại nói ra và đưa lên, ví dụ như bệnh tim, huyết áp cao hoặc thấp, đau dạ dày..., điều này để cả nhà biết cách sơ cứu cho bạn khi có sự cố không may xảy ra với bạn, chứ ko phải để loại bạn ra khỏi các cuộc chơi nên mong bạn mở lòng chia sẻ): từ bé đến lớn ốm nặng nhất là tiu chảy =]]]]]]]

Sắp tới cóa vụ off dưới HP thì tiện chân cho e wa, e đki lun ^^ chúc cả nhà lun vui vẻ mạnh khỏe :X

thế bt thì ấy ở hn hay hp ??? chắc học ở hn chứ.
còn nếu ở dưới hp thì chuồng này đông hp lắm bạn cứ gặp mấy gà đó đi :d

hoangbazen83
04-08-2010, 00:42
Xem đi xem lại mới thấy tên topic của nhà mình hay thật,vừa có ý nghĩa,lại bao hàm rất nhiều thứ.
Đông quá nhỉ

There are currently 19 users browsing this thread. (14 members and 5 guests)

hoangbazen83 Sutuomanhi Mer1320 kesanruoi amasawa huonggiangf1 L'coxt cjindy u7-8715 Xu_iu vava+ gnut Ly A Sang nem_162

PyKawaii
04-08-2010, 01:53
thế bt thì ấy ở hn hay hp ??? chắc học ở hn chứ.
còn nếu ở dưới hp thì chuồng này đông hp lắm bạn cứ gặp mấy gà đó đi :d

he bt thì t học hp chơi hn, như nhau ^^ chuồng nhìu gà hp lém hả, tốt wa, nhưng hình như toàn ng học hn hay sao í :)

nem_162
04-08-2010, 02:36
Tiền Quỹ+áo chị F1 trừ luôn vào tiền đi CB giúp em với nhé!

Về vụ SN phượt: em có hỏi chị Black vài điều và đã đc giải đáp như sau:

1, đội tiền trạm sẽ hẹn nhau ở đâu và thời gian thế nào ạ?

Đội tiền trạm sẽ đi vào buổi sáng T7 hoặc chiều T6 tùy thuộc vào tình hình thực tế, nếu khả năng bao sân của PHP là tuyệt đỉnh thì đội tiền trạm chỉ kiếm cớ đi xuống trước tập đạp xe với cả ăn cua ghẹ mà thôi.

Thành phần của đội tiền trạm sẽ do BTC phân bổ sau tùy theo khả năng và điều kiện của mỗi người, hẹn hò thế nào đến lúc đó sẽ bàn chi tiết. Chi phí di chuyển và ăn ở đến sau bữa trưa ngày 21/8/2010 là do các bạn tự thanh toán. Kính báo!

2, vấn đề lều trại, em ko rõ là BTC lo hay là mỗi người tham gia sẽ phải tự túc hả chị?

Hiện tại BTC đang gom lều trại dựa trên quan hệ cá nhân và sẽ tiến hành kêu gọi góp trại từ chính các mem, càng nhiều trại thì đk ngủ càng tốt, càng ít trại thì càng phải chen nhau :)

Anw, sẽ tính toán để có đc PA tốt nhất cho các thành viên tham gia offline.
Xin giải thích luôn vì sao chúng ta tổ chức SN Phượt ở một khu Resort nhưng ko thuê phòng ngủ là vì giá thuê phòng ở đây khá cao, 350K/1 phòng chỉ cho 2 người ở ---> ảnh hưởng nghiêm trọng đến túi tiền thành viên. Do đó, BTC vẫn sẽ thuê vài phòng, mỗi nhà sẽ được cấp phòng để chia nhau tắm, ưu tiên bà già, con trẻ, phụ nữ có bầu được nằm phòng (nếu có), còn lại là xác định cắm trại ngủ lều.

3, nếu tham gia thì trưa ngày 21-8 tập trung ở đâu để xuống ĐS hả chị?

BTC sẽ sắp xếp để có 1 vài bạn gom mem ở trên đầu Hà nội, dự kiến là bến xe Lương Yên hoặc Gia Lâm vào trưa ngày 21/8 xuất phát cùng nhau. Ai ko đi kịp thì tự động bắt xe Hoàng Long, Hải Vân xuống Hải Phòng rồi đi xe ôm, xích lô, xe bus ra khu cắm trại ( sẽ thông báo địa chỉ chuẩn xác). Chi phí xe cộ đi lại các bạn vui lòng tự thanh toán luôn.

Trong trường hợp nếu có đông thành viên cùng đi từ Hà nội, BTC sẽ tính đến PA thuê xe ô tô cho các bạn cùng đi xuống Đồ Sơn, kế hoạch như lần trước ACE đã đi OFF ở Thung Nai.

4, ở ĐS, chia người vào từng nhóm là ngẫu nhiên - tức là kể cả khi mình đang ở nhóm phượt này phượt kia thì đều ko liên quan gì hết đến việc chia nhóm hôm SN đúng ko ạ?

Tất nhiên, việc chia nhà là ngẫu nhiên, ko chia theo bất kỳ nhóm nào đã có tên trên diễn đàn.

--> như vậy, có thể thấy là nhà Gà chúng ta nếu có tham gia thì sẽ chia thành 3 nhóm:
nhóm 1: tham gia cùng đội tiền trạm ( đã thấy anh Mer rất xông xáo vụ này, chắc do ĐS nhà em có nhiều thứ hấp dẫn ko nói lên lời (NT) )

nhóm 2: Gà HN tham gia vụ SN phượt. Gà nào tham gia thì đăng ký với Gà Trưởng. Thời gian và phương tiện sẽ theo BTC bố trí hoặc nhóm Gà chúng ta tự phi xe máy xuống!

nhóm 3: Gà HP tham gia vụ SN phượt. Ai ở HP ( mà thực ra có 3 mống người chứ mấy, nếu tính thêm cả bạn Pykawai ) mà muốn tham gia vụ này thì 15-8 có thể đến off cùng PHP để giao lưu với hội đồng hương và đóng tiền ( cũng đóng 400k/ng ). Thời gian và địa điểm off cụ thể sẽ được thông báo sau.

Trên đây chúng ta cũng thấy nhắc đến vấn đề "gom lều trại", vì thế nếu lều của chuồng nhà mình góp vui trong dịp này được thì tốt - vì có dịp kiểm định chất lượng lều, phát hiện ra những khuyết điểm ( nếu có) để còn khắc phục kịp thời cho vụ HG.
Cuối cùng là em kêu gọi mọi người tham gia lần SN phượt lên 4 này, vì dù sao Gà nhà ta cũng từ phượt mà ra. Hơn nữa, đây là 1 dịp tốt để chúng ta giao lưu, mở mang thêm tầm mắt ( vì sẽ được gặp nhiều "phượt quái" mà :D ), nhân tiện quảng cáo tí xíu cho thương hiệu GÀ.;)

tranthitonga
04-08-2010, 02:45
Xem đi xem lại mới thấy tên topic của nhà mình hay thật,vừa có ý nghĩa,lại bao hàm rất nhiều thứ.
Đông quá nhỉ

Em nhăm nhe tham gia nhóm mình hồi đọc topic :"Nhóm Gà và những dự định phượt quanh Hà Nội" ^^ vì nghĩ ở Hà Nội bao năm mà lăng Bác, Hoàng Thành, những nơi khác quanh HN,... chưa đi. Nhân kỉ niệm đại lễ 1000 năm thì đi cho biết :D
Vừa rồi em đi leo Fan cùng các bạn mới và nhóm Dê ra đời, nhưng có dịp nào mà nhóm mình thả cá thì em cũng muốn tham gia buông lưới :D
Bác hoangbazen83 rất chịu khó giao lưu với các nhóm khác. Hoan nghênh bác. Học tập bác =)) Hôm nay em cũng lân la sang đây làm quen với mọi người :)
Mong muốn làm quen và học hỏi các đồng chí :D

nem_162
04-08-2010, 03:00
Em nhăm nhe tham gia nhóm mình hồi đọc topic :"Nhóm Gà và những dự định phượt quanh Hà Nội" ^^ vì nghĩ ở Hà Nội bao năm mà lăng Bác, Hoàng Thành, những nơi khác quanh HN,... chưa đi. Nhân kỉ niệm đại lễ 1000 năm thì đi cho biết
Vừa rồi em đi leo Fan cùng các bạn mới và nhóm Dê ra đời, nhưng có dịp nào mà nhóm mình thả cá thì em cũng muốn tham gia buông lưới
Bác hoangbazen83 rất chịu khó giao lưu với các nhóm khác. Hoan nghênh bác. Học tập bác =)) Hôm nay em cũng lân la sang đây làm quen với mọi người

--> bạn tranthitonga là đã từng lỡ vụ leo pxp với hội nhà mình đây mà ( hồi đó nhóm leo pxp nhà mình là version XXX ấy bạn ). Có vẻ chúng ta ko có duyên chung chuồng, nhưng mà chung tính ham chơi là ok rồi. Welcome bạn đến thăm nhà mới của nhóm Gà.:)

@ Pykawaii: hầu hết mọi người trong nhóm đều đang học tập và công tác trên HN, trừ tớ và Gà Chú ( tự là dungcmh ). Mà cuối tuần này có off SN của chị Hảo - Gà Ruồi ở HN, bạn có tham gia ko? Hôm ấy bạn lên rồi nhân tiện off hội đi bụi Sapa của bạn luôn ? ^^

chắc e chỉ đủ tiêu chuẩn đi off thôi T.t

--> vậy là em hỏi vụ off hay là phượt gần nhất? Nếu là off thì cuối tuần này em nhé! Còn vụ phượt sắp tới là xuống Đồ Sơn "ăn" SN diễn đàn.
Cơ mà chị nói thật là em join vào nhóm nhưng lại ko đi phượt được thì cũng mất đi niềm vui thực sự em ạ! Mọi người trong nhóm đi ầm ầm mà mình ko đi được thì thấy mình lạc lõng lắm! :( ( đấy là kinh nghiệm của bản thân chị, hix). Chưa kể là chị cũng thấy em ko chỉ join vào mỗi nhóm Gà này mà còn cả những nhóm khác nữa. Nếu vậy thì em sẽ off tùm lum luôn đấy, vừa mất thời gian mà ko biết có giải quyết đc vấn đề gì ko. :shrug: Khuyến khích em mở rộng quan hệ với mọi người, nhưng nên xác định rõ mục đích của mình - chỉ đơn thuần là vì muốn thêm nhiều bạn hay còn vì sở thik phượt nữa.:)

hoangbazen83
04-08-2010, 03:28
Em nhăm nhe tham gia nhóm mình hồi đọc topic :"Nhóm Gà và những dự định phượt quanh Hà Nội" ^^ vì nghĩ ở Hà Nội bao năm mà lăng Bác, Hoàng Thành, những nơi khác quanh HN,... chưa đi. Nhân kỉ niệm đại lễ 1000 năm thì đi cho biết :D
Vừa rồi em đi leo Fan cùng các bạn mới và nhóm Dê ra đời, nhưng có dịp nào mà nhóm mình thả cá thì em cũng muốn tham gia buông lưới :D
Bác hoangbazen83 rất chịu khó giao lưu với các nhóm khác. Hoan nghênh bác. Học tập bác =)) Hôm nay em cũng lân la sang đây làm quen với mọi người :)

Chào em.cám ơn vì lời nói của em,e là thành viên của nhóm Dê hả,do anh chuối việt dẫn dắt,cũng suýt là 1 thành viên trong nhóm bọn anh.có duyên gặp nhưng ko được giao lưu,nhưng dù sao chung 1 ý thích " đâu có đường là có bàn chân ta đi,thích là nhích ".sắp tới có vụ off nếu e rảnh qua làm khách mời của nhà Gà nhé em.
@ALL gà :đang đêm tự nhiên nghĩ ra 1 ý kiến muốn đóng góp cho a e,đó là tại sao lều nhà mình khi mua về,ko in logo và chữ Gà Đi Bụi nhỉ.
@A.công công :Khi đặt lều a hỏi hộ e xem có đặt được lều màu như áo đồng phục của nhà mình ko anh nhé.
Mong toàn thể a e nhà Gà thu xếp công việc để tham gia vụ SN này đầy đủ.
- Có thể gặp được rất nhiều a e tai to mặt lớn trong diễn đàn.
- Nếu đi đông sẽ biểu dương được thanh thế của nhà gà qua áo đồng phục của nhà mình.
- A c e nào có tài ca hát,nhảy múa....nên nhiệt tình tham gia để nhà Gà được nhiều nhóm biết hơn.

nem_162
04-08-2010, 04:02
@ALL gà :đang đêm tự nhiên nghĩ ra 1 ý kiến muốn đóng góp cho a e,đó là tại sao lều nhà mình khi mua về,ko in logo và chữ Gà Đi Bụi nhỉ.
@A.công công :Khi đặt lều a hỏi hộ e xem có đặt được lều màu như áo đồng phục của nhà mình ko anh nhé.
Mong toàn thể a e nhà Gà thu xếp công việc để tham gia vụ SN này đầy đủ.
- A c e nào có tài ca hát,nhảy múa....nên nhiệt tình tham gia để nhà Gà được nhiều nhóm biết hơn.

--> giá mà có cuộc thi ai im lặng được lâu nhất thì có khi em còn xung phong tham gia :LL

--> em vote cho việc in logo và tên nhóm Gà đi bụi lên lều. Nếu thực hiện đc thì phải tính logo và tên nhóm in ở vị trí nào cho nổi bật nhất.
Mà em có góp ý nhỏ vs anh Chọi là gọi đúng tên anh Công hoặc dùng đúng Gà danh là Gà Cồng, đừng công công mà réo như thế, gây hiểu lầm với bàn dân thiên hạ.(NT) :D

hoangbazen83
04-08-2010, 08:10
Hi,chúc mọi người 1 ngày mới tốt lành.công việc thuận lợi nhé.

tranthitonga
04-08-2010, 08:29
--> bạn tranthitonga là đã từng lỡ vụ leo pxp với hội nhà mình đây mà ( hồi đó nhóm leo pxp nhà mình là version XXX ấy bạn ). Có vẻ chúng ta ko có duyên chung chuồng, nhưng mà chung tính ham chơi là ok rồi. Welcome bạn đến thăm nhà mới của nhóm Gà.

Ô, thế á. Hồi đó mình tiếc mãi là không đăng kí sớm để được tham gia. Hóa ra là nhóm Gà ah?
Thế đúng là không có duyên chung chuồng thật :)

Hi,chúc mọi người 1 ngày mới tốt lành.công việc thuận lợi nhé.

Anh thức thâu đếm đấy ạ? @_@

Nguyen Thi Huyen
04-08-2010, 08:48

Chẹp! Chắc sau vụ đi Cao Bằng xế của mình tay lái lên, công với tinh thần ĐIẾC KO SỢ SÚNG nên mới thế = )).

Mà xế với có suýt xòe thôi mà, chưa xòe, vẫn còn sống? :))

Mà tình hình là Em phải đi lặp mạng thôi chứ ai đời mới có 1 tối ko vào, chuồng nhà mình tăng 3 trang, ko đỡ nổi :((.

@ Anh Hoàng: Vụ chiều nay thế nào nhỉ? Có gì ới Em với. Em với Em ỐC đi cùng nhau :D

hoangbazen83
04-08-2010, 09:15
A chưa chắc lắm,nhưng qua trưa nếu chiều đi được a sẽ alo.cũng thèm đi ăn cái gì đấy

huonggiangf1
04-08-2010, 09:32
A chưa chắc lắm,nhưng qua trưa nếu chiều đi được a sẽ alo.cũng thèm đi ăn cái gì đấy

Đi ăn gì nhớ alo em nhé. Em ko về nhà nhưng phải đến Vincom sớm (khoảng 6h) để lấy vé rồi mới đi ăn đc. Phải lấy vé trước giờ chiếu 1h ko thì nó tự hủy.

Nguyen Thi Huyen
04-08-2010, 09:37
OK Anh!

Chiều nay gà nào có nhu cầu đi ăn rồi mới đi xem phim thì ới F1, Doping, Anh Hoàng hoặc Ốc nhá! :D

huonggiangf1
04-08-2010, 09:40
Tiếp tục update danh sách xem phim tối nay:

E1:
E2: Tú Mỡ
E3: Doping
E4: Gà H'Mông
G1: Công Chúa
G2: Ốc Bông
G3: Bạn Ốc
H1:
H2: Gà Chọi
H3: Chị Trang

Tình hình là còn trống 2 ghế lẻ. Số ghế này ko thể trả lại vì lẻ 1, cho nên kêu gọi các gà tiếp tục đăng ký, hoặc lôi kéo rủ rê bằng được 3 người nữa tham gia nhé. Ko thì lại phải cancel vụ này mất :((.

cjindy
04-08-2010, 09:46
--> vậy là em hỏi vụ off hay là phượt gần nhất? Nếu là off thì cuối tuần này em nhé! Còn vụ phượt sắp tới là xuống Đồ Sơn "ăn" SN diễn đàn.
Cơ mà chị nói thật là em join vào nhóm nhưng lại ko đi phượt được thì cũng mất đi niềm vui thực sự em ạ! Mọi người trong nhóm đi ầm ầm mà mình ko đi được thì thấy mình lạc lõng lắm! :( ( đấy là kinh nghiệm của bản thân chị, hix). Chưa kể là chị cũng thấy em ko chỉ join vào mỗi nhóm Gà này mà còn cả những nhóm khác nữa. Nếu vậy thì em sẽ off tùm lum luôn đấy, vừa mất thời gian mà ko biết có giải quyết đc vấn đề gì ko. :shrug: Khuyến khích em mở rộng quan hệ với mọi người, nhưng nên xác định rõ mục đích của mình - chỉ đơn thuần là vì muốn thêm nhiều bạn hay còn vì sở thik phượt nữa.:)

thaks c về nhữg lởi khuyên cực kỳ bổ íck đối vs mem ms như e. tầm 1tuần trước e còn chưa biết khái niệm phượt là j? :D đến khi c e kể về phượt e đã thix mê luôn rồi. từ trước tới h đa phần đi du lịch e đều đi theo bmẹ nên chưa có cảm jác thực sự thix thú. khi đã lập nick ở phuot.com e ko hề qen 1 ai hay 1 nhóm nào? nên e xem các topic và tìm kiếm 1 nhóm thix hợp vs mình, cũng hơi khó ( mong các achị giúp đỡ). off e ss đi nếu có lịch còn về phượt thì e sẽ cố gắng hết sức có thể. e rủ c e join cùng được ko ạ. để bmẹ e ytâm cho e đi. cũng ko làm khó cho mọi người :) e chưa đủ 18 màk. ^^! thaks c NEm :X

cjindy
04-08-2010, 09:52
k ai cướp nổi chức út nếu e có thể join :d
hihi. lần đầu tiên e đựoc làm út đấy. chắc chắn e join rồi. sure ^^!

hoangbazen83
04-08-2010, 09:57
thaks c về nhữg lởi khuyên cực kỳ bổ íck đối vs mem ms như e. tầm 1tuần trước e còn chưa biết khái niệm phượt là j? :D đến khi c e kể về phượt e đã thix mê luôn rồi. từ trước tới h đa phần đi du lịch e đều đi theo bmẹ nên chưa có cảm jác thực sự thix thú. khi đã lập nick ở phuot.com e ko hề qen 1 ai hay 1 nhóm nào? nên e xem các topic và tìm kiếm 1 nhóm thix hợp vs mình, cũng hơi khó ( mong các achị giúp đỡ). off e ss đi nếu có lịch còn về phượt thì e sẽ cố gắng hết sức có thể. e rủ c e join cùng được ko ạ. để bmẹ e ytâm cho e đi. cũng ko làm khó cho mọi người :) e chưa đủ 18 màk. ^^! thaks c NEm :X

Thay mặt toàn thể a e nhà gà.a theo dõi 2 cm của em,thấy e còn nhỏ tuổi nhưng độ máu về phượt đã có rồi.xin chào mừng e với chị em tham gia nếu như cảm thấy mình hợp.chủ nhật này chuồng có tổ chức sinh nhật cho 1 con Gà Ruồi trong chuồng,nếu 2 chị e rảnh có thể đến chung vui,giao lưu và làm quen.địa điểm và ăn uống sẽ được cập nhật trên đây,e theo dõi để tham gia nhé.thân

Nguyen Thi Huyen
04-08-2010, 09:58
Tiếp tục update danh sách xem phim tối nay:

E1:
E2: Tú Mỡ
E3: Doping
E4: Gà H'Mông
H1:

Tình hình là còn trống 2 ghế lẻ. Số ghế này ko thể trả lại vì lẻ 1, cho nên kêu gọi các gà tiếp tục đăng ký, hoặc lôi kéo rủ rê bằng được 3 người nữa tham gia nhé. Ko thì lại phải cancel vụ này mất :((.

Ko Cancel dc! Cứ từ h đến chiều xem ntn? hơn nữa mình dồn lại rồi trả ghế liên nhau cũng dc mà! Bình tình, ko sao đâu F1, cái gì cũng có hướng giải quyết mà! :D

À CC bảo chiều nay đi ăn cùng mọi ng rồi copy ảnh trước khi đi xem phim!

Còn gà nào máu ăn uống nữa ko nhảy ;)

Mer1320
04-08-2010, 10:31

Hic em ới đọc của em mà đau cả mắt, em có thể viết đầy đủ đc kô chứ viết như vầy là có khi các Mod vào ý kiến đây

momo
04-08-2010, 11:09
Nó gọi Ruồi là "cái gì" kìa Ruồi, thế có đáng giận k
( "con gì" chứ)

huonggiangf1
04-08-2010, 11:10
Đến giờ phút này chỉ còn 1 vé trống. Còn ai muốn join nữa mau mau đăng ký nào.

E1:
E2: Đụt
E3: Tú Mỡ
E4: Doping
H1: Gà H'Mông

E1 E1 nào!!!!!!!!!!!!!!!!11

cjindy
04-08-2010, 11:16
Thay mặt toàn thể a e nhà gà.a theo dõi 2 cm của em,thấy e còn nhỏ tuổi nhưng độ máu về phượt đã có rồi.xin chào mừng e với chị em tham gia nếu như cảm thấy mình hợp.chủ nhật này chuồng có tổ chức sinh nhật cho 1 con Gà Ruồi trong chuồng,nếu 2 chị e rảnh có thể đến chung vui,giao lưu và làm quen.địa điểm và ăn uống sẽ được cập nhật trên đây,e theo dõi để tham gia nhé.thân
vâng, thaks a nhé. nhưg thông báo ở đâu ạ. e kô thấy hoặc do mắt e kém :((. cũng mong sớm đc đi giao lưu với chuồng gà :D. thân ^^!

cjindy
04-08-2010, 11:19
Hic em ới đọc của em mà đau cả mắt, em có thể viết đầy đủ đc kô chứ viết như vầy là có khi các Mod vào ý kiến đây
hic thực ra thì e đã cố gắng viết dễ hiểu nhất rồi, tại e quen viết tắt. nhưng e sẽ cố gắng hơn nữa. hì. giờ dễ đọc hơn chưa ạ :D. thaks a. ^^!

hoangbazen83
04-08-2010, 11:22

Ngôn ngữ của 9x đây mà

vâng, thaks a nhé. nhưg thông báo ở đâu ạ. e kô thấy hoặc do mắt e kém :((. cũng mong sớm đc đi giao lưu với chuồng gà :D. thân ^^!

E chẳng đọc kĩ a viết gì cả địa điểm và ăn uống sẽ được cập nhật trên đây,e theo dõi để tham gia nhé

Ly A Sang
04-08-2010, 11:54
hic thực ra thì e đã cố gắng viết dễ hiểu nhất rồi, tại e quen viết tắt. nhưng e sẽ cố gắng hơn nữa. hì. giờ dễ đọc hơn chưa ạ :D. thaks a. ^^!

E giống a đó hồi trước a cung xbi nhăc nhở hoài à
Lâu rùi cũng quen thôi...đi phượt nói cho oai chứ mọi người gọi là chốn nhà đi chơi mà toàn đi chơi qua đêm
A lo e còn nhỏ chưa chôn đươc nhà đi bụi.......Gà đi bui..com

nem_162
04-08-2010, 12:57
Lâu rùi cũng quen thôi...đi phượt nói cho oai chứ mọi người gọi là chốn nhà đi chơi mà toàn đi chơi qua đêm

--> giới thiệu với em cjindy, anh Ly A Sang cũng là 9X như em nên có cùng hệ ngôn ngữ với em.:D

Nó gọi Ruồi là "cái gì" kìa Ruồi, thế có đáng giận k
( "con gì" chứ)

--> buồn chị Gà Đần thế! Em nói " cái này mới" là em nói vụ SN của Hảo Hảo là mới, chứ có nói chị Ruồi đâu. Cứ suy từ bụng ta ra bụng người thôi :Dam

huonggiangf1
04-08-2010, 13:41
Hơ hơ đến giờ này vẫn còn 1 vé là sao cả nhà ơi? :(( :(( :((

hoangbazen83
04-08-2010, 15:00
Chiều nay 6h a e nào đi ăn thì tập trung ở ngõ cấm chỉ đường Điện Biên Phủ nhé,ngay đầu cổng.Gà Chọi sẽ dẫn đi ăn cơm đảo gà rang.muộn nhất là 6h15,nếu đến muộn là nhịn ăn luôn nhé.

huonggiangf1
04-08-2010, 15:08
Chiều nay 6h a e nào đi ăn thì tập trung ở ngõ cấm chỉ đường Điện Biên Phủ nhé,ngay đầu cổng.Gà Chọi sẽ dẫn đi ăn cơm đảo gà rang.muộn nhất là 6h15,nếu đến muộn là nhịn ăn luôn nhé.

Thế còn em phải đi lấy vé thì anh bảo em phải làm thế nào :((

Nguyen Thi Huyen
04-08-2010, 15:51
Thế còn em phải đi lấy vé thì anh bảo em phải làm thế nào :((
Thì Chị đi lấy vé sớm hơn chứ sao nữa :D

@ Anh Hoàng: Em sẽ qua đúng h! :D

huonggiangf1
04-08-2010, 15:53
Thì Chị đi lấy vé sớm hơn chứ sao nữa :D

@ Anh Hoàng: Em sẽ qua đúng h! :D

Làm sao mà sớm hơn đc? Chị còn phải làm mà. Ai đi lấy vé giúp chị đi.

huonggiangf1
04-08-2010, 16:12
Đến giờ phút này chỉ còn 1 vé trống. Còn ai muốn join nữa mau mau đăng ký nào.

E1:

E1 E1 nào!!!!!!!!!!!!!!!!11

Tối nay mọi người tự nhớ số ghế của mình để ngồi nhé. Tránh trường hợp đáng tiếc xảy ra :D. F1 ko note lại đâu :).

Xu_iu
04-08-2010, 16:16
Hix, Này giờ ngồi chane avartar mà không Reisssize nhiệt tình rồi mà vẫn không được.Vẫn cứ hiện lên cái thông báo

This PNG image has the incorrect file extension.

Như thế này là ***?:((

Tối về thử lại, bực mình quá :-L

wit_eyes
04-08-2010, 16:27
Hix, Này giờ ngồi chane avartar mà không Reisssize nhiệt tình rồi mà vẫn không được.Vẫn cứ hiện lên cái thông báo

Gửi lại rồi đó, mọi người thử file mới nhé
Mình cũng đã lập topic xin lập sub_box, đang đợi BĐH forum duyệt. Cả nhà đợi nhé

huonggiangf1
04-08-2010, 16:52
Chốt danh sách xem phim tối nay

E1: Gà Rều
F2: Gà Trưởng
F4: Lamer

Danh sách đã xong, mọi người tự nhớ vị trí ghế ngồi của mình nhé ;). Ai đi ăn cơm gà ở ngõ Cấm Chỉ nào??????????????

Sutuomanhi
04-08-2010, 16:53
Điểm danh avatar mới, xin chào cả nhà!

dungcmh
04-08-2010, 17:09
Chơi ava theo kiểu hội đồng ah

Chúc cả nhà tối xem phim zui.

Nguyen Thi Huyen
04-08-2010, 17:24
Các gà đổi Avatar đi nhanh nhanh!

Ở mà Gà Trưởng đã kịp bọn chen ngồi cạnh F1 kìa.!

ke ke! Thế là có 14 con gà đi xem phim có 5 con gà đi ăn tối rồi, gà nào đi ăn tối thì call Doping nhá! :D

TÌNH HÌNH LÀ NHÀ GÀ CÓ BIẾN, CÓ BIẾN NHỚN :)) (BB)

cục mỡ
04-08-2010, 18:51
em F1 sao đổi chỗ lung tung quá

gnut
04-08-2010, 19:06
vào điểm danh cái rùi xuất phát luôn

kesanruoi
04-08-2010, 19:48

Đã xong avatar, sao em Xu ko đổi đc nhỉ...mình 1 phát là xong...chúc cả đàn xem phim vui vẻ:L

cjindy
04-08-2010, 20:30
E chẳng đọc kĩ a viết gì cả địa điểm và ăn uống sẽ được cập nhật trên đây,e theo dõi để tham gia nhé

"cập nhật trên đây" nghĩa là sẽ được cập nhật sau ak. thế mà e cứ tưởng đã được cập nhật ở trên rồi. >O<

cjindy
04-08-2010, 20:40
Nếu e rủ được a or chị đi cùng thì may ra bmẹ e mới cho đi qua đêm. đấy cũng là 1 thiệt thòi lớn :(( chứ bảo con trốn nhà đi chơi chắc bmẹ e cho đi luôn ko cần về nữa :*

Mer1320
04-08-2010, 21:44
Nếu e rủ được a or chị đi cùng thì may ra bmẹ e mới cho đi qua đêm. đấy cũng là 1 thiệt thòi lớn :(( chứ bảo con trốn nhà đi chơi chắc bmẹ e cho đi luôn ko cần về nữa :*

Vậy lên theo ý riêng của a (ý kiến chủ quan mình a thôi ) thì trc mắt em lên tập trung vào học còn nếu có đi ọp loanh quanh Hn thì em có thể đi cùng cả nhà chứ còn những chuyến đi xa thì khó lắm khó lắm ( trách nhiệm lớn kô ai vác đc em ah )