PDA

View Full Version : Gà 8 - 2: Những Kế Hoạch Chinh Phục Chữ S

Pages : 1 2 3 [4] 5 6 7 8

(D) Tigo
26-08-2010, 11:33
Từ lúc có kết quả bán đấu giá chức chủ tịch câu lạc bộ Gà, k thấy bạn Chọi đâu :))

deny
26-08-2010, 12:00
Nhất trí với anh Deny. Chuồng Gà cũng rất háo hức được giao lưu với PKM, sẵn tiện có luôn mấy con gà ở HCM mà chắc PKM cũng gặp rồi nữa :). Lần này F1 sẽ làm sứ giả của nhà Gà vậy. Hope that everything will be ok. Em sẽ chủ động liên lạc với anh sau chuyến Hà Giang của Gà được ko ạ? Anh cho em xin số điện thoại luôn nha ;). Thanks anh!

https://www.phuot.vn/threads/10450-Th%C3%B4ng-Tin-nh%C3%B3m-PKM-v%C3%A0-Th%C3%A0nh-vi%C3%AAn/page2 - Thông tin toàn bộ PKM ở đây :D

Có một ít thông tin về mình như sau:

- Tên: Lâm Minh Hiệp
- Sinh nhật: 18/11
- SĐT: 0907.030.010 - 0972.062.063
- Yahoo/Skype: hieept
- Email: [email protected]

Havefun ^^,

huonggiangf1
26-08-2010, 12:25
Làm vậy k ổn, ngay đến các Gà cũng phải chạy qua chạy lai. Những chuyến du hí lớn của các bạn lập ở Tìm bạn đồng hành, không nên mở tiếp ở Sub box, việc mở nhiều thớt ở Sub như vậy vừa tốn tài nguyên vừa khó cho mod của sub quản lý, mỗi chuyến đi các bạn lại mở 1 thớt ở Sub thì mệt lắm. Lập 1 Thớt ở Sub để tổng hợp các chuyến đi nhỏ để tám và tụ tập ăn chơi phè phỡn thì ok

Ý kiến của Gà Chú chính xác với chủ trương và chính sách của min mod diễn đàn, và cũng như đúng với những gì mà F1 đang muốn hướng đàn Gà nhà mình làm theo, cũng là một cách thể hiện việc tuân thủ nội quy của diễn đàn.

Với mỗi một chuyến đi xa và có kế hoạch chuẩn bị, chúng ta sẽ lập một topic bên box "Tìm bạn đồng hành". Topic này sẽ do Gà Trưởng hoặc F1 lập để tiện edit, nếu ko lại giống topic Hà Giang, đợi mãi ko thấy CC sửa tên khi cần. Nếu chuyến đi chỉ giới hạn trong đàn Gà thì tên topic sẽ để luôn "ĐÃ CHỐT ĐOÀN" để các bạn khác ko xin join, và chúng ta sẽ bàn bạc chuẩn bị cho chuyến đi bên topic đó chứ ko bàn bên sub-box. Điều này cũng yêu cầu tất cả các mem Gà phải theo dõi cả topic bên Tìm bạn đồng hành, và Hồi ức (nếu có) sau chuyến đi, chứ ko chỉ biết mỗi đến sub-box Nhóm Phượt của chúng ta được. Là Gà thì cũng phải đóng góp cho diễn đàn chứ, đúng ko mọi người?

Với những chuyến đi bột phát như chuyến Văn Chấn của Gà Trưởng và F1 thì ko cần phải lập topic mới, thậm chí cả Hồi ức mới nếu cung đường đó đã có người đi rồi và về lập topic Hồi ức rồi. Nếu muốn chia sẻ mình có thể xin viết bên topic của họ mà. F1 tin rằng chủ của các topic đó cũng sẽ hoan nghênh việc mình đóng góp cho topic của họ.

Cũng như vậy, những thông tin về trước chuyến đi và sau chuyến đi sẽ được tổng hợp trong topic Bản tin Gà để tiện theo dõi. F1 và Gà Trưởng chưa phân công được ai sẽ phụ trách việc viết bản tin này, nhưng sẽ sớm có trong nay mai.

Sơ qua thế đã. F1 đi ăn trưa đây. Sáng nay làm việc với 2 Sở của tỉnh, chiều nay với Sở nông nghiệp nữa. acac chết mất. Chúc cả nhà ăn ngon miệng nha. :L

huonggiangf1
26-08-2010, 12:26
https://www.phuot.vn/threads/10450-Th%C3%B4ng-Tin-nh%C3%B3m-PKM-v%C3%A0-Th%C3%A0nh-vi%C3%AAn/page2 - Thông tin toàn bộ PKM ở đây :D

Có một ít thông tin về mình như sau:

- Tên: Lâm Minh Hiệp
- Sinh nhật: 18/11
- SĐT: 0907.030.010 - 0972.062.063
- Yahoo/Skype: hieept
- Email: [email protected]

Havefun ^^,

Thanks anh. Sau khi em viết bài đó xin số của anh thì cũng đã mò sang nhà PKM và lượm được phần giới thiệu này rùi. Hẹn sớm được diện kiến anh và nhà PKM :).

kuden
26-08-2010, 12:33
Ý kiến của Gà Chú chính xác với chủ trương và chính sách của min mod diễn đàn, và cũng như đúng với những gì mà F1 đang muốn hướng đàn Gà nhà mình làm theo, cũng là một cách thể hiện việc tuân thủ nội quy của diễn đàn.
Sơ qua thế đã. F1 đi ăn trưa đây. Sáng nay làm việc với 2 Sở của tỉnh, chiều nay với Sở nông nghiệp nữa. acac chết mất. Chúc cả nhà ăn ngon miệng nha. :L
A thấy nội dung thế là chuẩn đấy Hương Giang, có thể sẽ nhiều ý kiến trái chiều nhưng dù sao nhờ có Phuot mà mọi người biết nhau và còn hơn nữa là tinh thần giao lưu thâm sâu, đậm đà tình ae.

@ Đới mà...: nghe người ta nói, e tính buôn cafe và mở quán phuot cafe àh. Vậy thành khi lập quán cho a xin đặt 1 chân cổ đông bé tí nhá. Cái gì chứ cái năng khiếu a rủ rê bạn bè đông đến ủng hộ quán là ok, tụi nó khoái Cafe và khóai....nhậu và phá quán lắm. Haha. :D

(D) Tigo
26-08-2010, 15:44
Họ nói:" Gà ơi đổi tên thành Trâu đi" =))

http://www.youtube.com/watch?v=tlnA-Vejqnc

Nguyen Thi Huyen
26-08-2010, 16:30
Doping đã chuyển khoản tiếp 780k cho Anh Toàn, Anh toàn đã nhận dc và đã đi lấy tiếp lều cho cả Chuồng nhé!

huonggiangf1
26-08-2010, 18:10
@ Đới mà...: nghe người ta nói, e tính buôn cafe và mở quán phuot cafe àh. Vậy thành khi lập quán cho a xin đặt 1 chân cổ đông bé tí nhá. Cái gì chứ cái năng khiếu a rủ rê bạn bè đông đến ủng hộ quán là ok, tụi nó khoái Cafe và khóai....nhậu và phá quán lắm. Haha. :D

Úi da, anh nghe giang hồ đồn nhanh thế???? Quán Phượt Cafe tồn tại rồi anh ạ, mở ra như thế có người lại vỡ đầu chảy máu thì chết. Nhà Gà nhà em chỉ dám mở Cafe Gà thôi anh ạ. :D

Mà em đi Ban Mê Thuật nên Gà Chú trêu thế thôi anh. Anh đừng hiểu lầm :).

cục mỡ
26-08-2010, 18:38
Từ lúc có kết quả bán đấu giá chức chủ tịch câu lạc bộ Gà, k thấy bạn Chọi đâu :))

Gà Chọi ui, mau mau lên tiếng. Không có tiếng của Gà Chọi, đàn Gà mất nửa niềm vui rồi. Thế mới biết tiếng nói của gà Chọi như thế nào.

vava
26-08-2010, 22:00
Họ nói:" Gà ơi đổi tên thành Trâu đi" =))

http://www.youtube.com/watch?v=tlnA-Vejqnc
Ui ui, hay quá đi mất, không khí tràn ngập :)). Xem qua video cũng được ké chút không khí, thích quá là thích :)):L

duycong8282
27-08-2010, 07:32
mưa to rồi nhà gà có ái đi câu cá trên đường voi tôi không hehe

vava
27-08-2010, 08:28
Tình hình cần off ẹp để bàn bạc, phân công công tác, mua sắm linh tinh thôi chứ gà nhể. Cuối tuần này chuẩn bị xong hết, t4 ta chỉ việc xuất phát thôi, hà hà
CHào buổi sáng :D. Gà dạo này trú mưa thì phải, chẹp

ocbong
27-08-2010, 08:44
Trời mưa nên ko khí chuồng ảm đạm quá :( lên tinh thần nào Gà ơiiiiiiiiiiiiii, HG vẫy gọi :D
@Gà trưởng: dạo này "bận yêu, bận chờ mong" hay sao mà chưa thấy anh post cung đường và lich trình cụ tỉ nhỉ :p
@All: e ủng hộ vava, cuối tuần này off đi chứ ko e thành Gà zù mất :((

(D) Tigo
27-08-2010, 09:47
Cuối tuần tổ chức đi xem phim đi Gà ơi, trời mưa đi xem phim ma ...

Mer1320
27-08-2010, 10:28
Alo bác Sáng đâu liên lạc với chị Cỏ bên PHP để check lại tiền thừa hôm off Sn vừa rồi để cuối tuần nhà gà với các mem trong đội 1 hôm sn nhậu nhẹt nào (beer)
@ Hoàng : dạo này kô thấy ol vậy
@ Tú : đổi nick mới rồi ko dùng nick kia nữa à
@ All cuối tuần off đê chém " cường hào ác bá" nào mọi người :))

kuden
27-08-2010, 11:21
Úi da, anh nghe giang hồ đồn nhanh thế???? Quán Phượt Cafe tồn tại rồi anh ạ, mở ra như thế có người lại vỡ đầu chảy máu thì chết. Nhà Gà nhà em chỉ dám mở Cafe Gà thôi anh ạ. :D
Mà em đi Ban Mê Thuật nên Gà Chú trêu thế thôi anh. Anh đừng hiểu lầm :).
Quán cafe phuot ở đâu vậy em..

Nói thía chứ e mà mở quán khách đông lắm đới. Em đi Buôn ma thụt hok mua cafe chứ mua voi rừng há. :D

huonggiangf1
27-08-2010, 12:06
Alo bác Sáng đâu liên lạc với chị Cỏ bên PHP để check lại tiền thừa hôm off Sn vừa rồi để cuối tuần nhà gà với các mem trong đội 1 hôm sn nhậu nhẹt nào (beer)
@ Hoàng : dạo này kô thấy ol vậy
@ Tú : đổi nick mới rồi ko dùng nick kia nữa à
@ All cuối tuần off đê chém " cường hào ác bá" nào mọi người :))

À há chúng ta lại có tiền sao? :))

Nhưng mà mọi người ơi đừng off nhậu cuối tuần nha, đợi em về hẵng nhậu, ko em tủi thân chết mất đấy :((.

Quán cafe phuot ở đâu vậy em..

Nói thía chứ e mà mở quán khách đông lắm đới. Em đi Buôn ma thụt hok mua cafe chứ mua voi rừng há. :D

Cafe Phượt của anh vuthanhminh ở số 36 Kim Mã ngoài HN anh ạ. Em cũng hi vọng mình mở quán sẽ đông khách như anh nói, dưng mà đợi em đi tìm được Mạnh Thường Quân đã anh nha. ;)

vava
27-08-2010, 14:26
Lịch trình đi HG tuyệt lắm Gà ạ, hào hứng lên cao quá, đang vui nên bon chen vào mạng pm, khoe tẹo rồi e lại chuồn chuồn :)). Yêu cả chuồng..xxx

(D) Tigo
27-08-2010, 14:34
Đâu đâu??? mặt mũi cá lịch trình nó ngang dọc ra sao vava ơi, khoe cái kiểu làm ng ta ngóng rồi chuồn hả,

lamer
27-08-2010, 14:35
Lịch trình đi HG tuyệt lắm Gà ạ, hào hứng lên cao quá, đang vui nên bon chen vào mạng pm, khoe tẹo rồi e lại chuồn chuồn :)). Yêu cả chuồng..xxx

Gà Tây từ hôm biết được nghỉ ngày 3/9 cái là muốn vào "nồi" lắm rồi, hưng phấn ghê gớm :)). "Yêu cả chuồng" ít thôi không lại bị tẩu hoả nhập ma đấy, nghiện Phượt lắm rồi đấy =))

Mrdungvanle8x
27-08-2010, 14:35
Chào toàn thể nhà gà em có 1 vấn đề nho nhỏ thế này muốn mọi người giúp em: trong chuyến đi HG này em có nhờ chị F1 đồng ý thêm bạn của em đi cùng nữa nhưng bây h lại có 1 vấn đề rất lớn phát sinh là thiếu xe. Bạn của em là rất muốn đi vụ này nhưng thực sự là nó ko thể nào đi đc oto, với cả em cũng áy náy ko đành lòng để nó đi oto vì đã nhỡ mồm nói là đi xe máy rồi, mà nó là con gái còn chưa biết ai trong nhóm mà lại còn nhát nữa. vậy em viết bức tâm thư này tha thiết khẩn cầu các chị "Ôm" xinh đẹp trong đoàn mình có thể rộng lòng yêu thương mà hi sinh 1 buổi đi = xe máy lên HG mà giúp em đc không? chỉ 1 đêm ngồi oto thôi ạ. Em rất mong 1 ai đó có thể động lòng mà đồng ý giúp em vụ này em xin trân thành cảm ơn nhiều lắm lắm ạ. Mong có 1 tấm lòng hiểu đc lời khẩn cầu của em:(( :(( :((

ocbong
27-08-2010, 15:52
Cơ mà chị ko hiểu "Lý do: thiếu xe chứ ko phẩi thiếu xế" nghĩa là để đủ thì cần thêm xe việc này đồng nghĩa với thêm xế => của này hiếm ah nha e jai :))
Gợi ý (ko bít sáng hay tối kiến :D) e đàm phán với Đụt xem nhóc đó có thể mang xe và biến thành xế đc ko? (c nghĩ e cứ hứa hẹn cho nó xế mái nhà e là nó đồng ý thôi (NT) )

wit_eyes
27-08-2010, 16:40
Đụt mang xe đi và sẽ làm xế (ôm) trong chuyến này, đã có nơi có chốn
Deadline là 12 giờ trưa mai cho Dũng giải quyết xong vấn đề này nhé. Sau đó anh sẽ ko thể nhận bạn em vào chuyến đi này nữa

p/s : bạn em đi xe giường nằm chất lượng cao lên HG thì ko thể say, còn yếu đến mức đó cũng ko chịu được thì anh nghĩ em nên xem xét lại sức khỏe của bạn khi tham gia chuyến đi này để vừa ko ảnh hưởng đến cả đoàn vừa ko đưa bản thân vào thế dở khóc dở cười

(D) Tigo
27-08-2010, 16:53
Có xóa dc Thread khong Hưng ơi hay chỉ khóa nó lại được thôi

vava
27-08-2010, 16:53
Đâu đâu??? mặt mũi cá lịch trình nó ngang dọc ra sao vava ơi, khoe cái kiểu làm ng ta ngóng rồi chuồn hả,

Gà Tây từ hôm biết được nghỉ ngày 3/9 cái là muốn vào "nồi" lắm rồi, hưng phấn ghê gớm :)). "Yêu cả chuồng" ít thôi không lại bị tẩu hoả nhập ma đấy, nghiện Phượt lắm rồi đấy =))
Gà nhà mình vừa TÒ vừa MÒ :)). Trước sau gì các bác cũng được biết mặt mũi ngang dọc cái lịch trình thôi. E là e rất thich cái đêm thứ 2 ấy (mà thật ra e cũng chưa biết hết lịch trình, chỉ biết kế hoạch của đêm thứ 2 thôi là đã thấy hay lắm rồi :)) )

ocbong
27-08-2010, 17:05
LỊCH OFF CHỐT VỤ HÀ GIANG
Thời gian: 16g ngày 29/08/2010
Địa điểm: 84 Nguyễn Du ( ai biết chỗ nào rộng, ngon, bổ, rẻ bảo nhé :x )
Chương trình
• Từ 16g – 18g (2g ko biết có đủ cho cả nhà chém ko :p )
- Gà Trưởng sẽ thông báo cung đường, lịch trình cụ thể chuyến đi cũng như nội quy yêu cầu mọi người thực hiện nghiêm chỉnh.
- Cả chuồng thống nhất lần cuối về xế ôm, xe cộ, đồng thời phân công nhiệm vụ cho từng gà trong suốt chuyến đi.
• Từ 18g – 19g
- Mua đồ dùng cần thiết cho chuyến đi
• Từ 19g
- Giờ ăn đến rồiiiiiiiiiiiiiiiii :D

CHÚ Ý: YÊU CẦU GÀ ĐẾN ĐẦY ĐỦ VÀ ĐÚNG GIỜ, AI ĐẾN MUỘN CỨ THEO LUẬT MÀ XỬ KO NHÂN NHƯỢNG BẤT KỲ TRƯỜNG HỢP NÀO (cái này e và ngocmit thấu hiểu hơn ai hết  )

duycong8282
27-08-2010, 17:17
có biến có biến là theo ý kiến của bác (LÝ A SÁNG_) là chủ nhật này đi ăn thịt chó ai đồng ý thì vuốt cái nhé anh vuốt rồi

huonggiangf1
27-08-2010, 17:21
Chương trình
- Gà Trưởng sẽ thông báo cung đường, lịch trình cụ thể chuyến đi cũng như nội quy yêu cầu mọi người thực hiện nghiêm chỉnh.
- Cả chuồng thống nhất lần cuối về xế ôm, xe cộ, đồng thời phân công nhiệm vụ cho từng gà trong suốt chuyến đi.
• Từ 18g – 19g
• Từ 19g

CHÚ Ý: YÊU CẦU GÀ ĐẾN ĐẦY ĐỦ VÀ ĐÚNG GIỜ, AI ĐẾN MUỘN CỨ THEO LUẬT MÀ XỬ KO NHÂN NHƯỢNG BẤT KỲ TRƯỜNG HỢP NÀO (cái này e và ngocmit thấu hiểu hơn ai hết  )

Thanks em.

Huhu mọi người đi off vui vẻ nhé, và ít chém gió thôi để giải quyết việc cho nhanh. Huhu F1 ở đây tự kỷ 1m huhu :(((

wit_eyes
27-08-2010, 17:23
buổi chiều CN là ko thể bỏ vì gặp bác gà Dom chốt 1 số vấn đề quan trọng cho chuyến đi tới anh ơi
Mà đi cả sáng lẫn chiều vào hôm đó e ko đi được, e vote 1 phiếu ngược nhé

anh Sáng được giao nhiệm vụ hôm SN phượt đi "quan hệ" để mượn lều mà cuối cùng ko thấy kết quả đâu nhá
Tình hình là chúng ta đang cần thêm lều và bạt để chủ động hơn cho chuyến đi tới
Vậy anh Công, anh Sáng và tất cả nhà Gà ai take care được vụ này thì giúp chúng em 1 tay nhé !

Phongvan2013
27-08-2010, 17:48
Chương trình
• Từ 18g – 19g
• Từ 19g

Sorry mọi người là chủ nhật này Nhàn phải về HP để xin phép papa cho vụ đi chơi HG tới nên không joint được. Nhàn sẽ cập nhật thông tin sau buổi off của mọi người. Sẽ cố gắng lên sớm để joint bữa tối với mọi người. Nếu có phân công việc gì thì xin nhận.

Ly A Sang
27-08-2010, 18:58
Đàn gà ơi....vừa ăn vừa noi chuyện cũng được mà
Mình có ý như thê này
Thời gian : 17g chuẩn (chiều CN 29_8 )
Đia điêm : Quán thịt chó H Tỵ ( cầu Mai Đông) quán này ngon bổ rẻ ngồi 3,4 tiếng chém nhấc người luôn
_8g minh đi uống nươc còn gì chưa nói hết nói nốt phân công công viêc để chuẩn bị mua mua sắp sắp

CON ĐÂY là ý riêng của mình cho buổi off thịt chó của nhà gà moi người ủng hộ mình nhé
_gà trống.....100kin
_gà mái..........50kin
.......Ai mà đến sau 5g......... thi thu 10k cho 5p đên muôn...tiền này cho vào quỹ hội
Lý a Sáng sẽ đến sớm trọn chỗ ngồi từ 4g30....Offf lần trươc mình góp quỹ 97k đấy mình không muốn ai phá vỡ kỷ lục đâu
.........không ai đươc xin phép đên muôn vì bất kỳ lý do nào chỉ có 10k cho 5p thôi( tiên này cho vào quỹ)

Ly A Sang
27-08-2010, 19:15
Theo thông tin từ thông tấn xã vỉa hè
Lá mơ thit chó và Tuxedo vẫn đi chuyến Hà giang nên chung ta off lai và bố chí lại ôm xế cho 2 đồng chí này
Mọi người lịch thit chó thế nào biểu quyêt đi mọi người ơi

huonggiangf1
27-08-2010, 19:26
Theo thông tin từ thông tấn xã vỉa hè
Lá mơ thit chó và Tuxedo vẫn đi chuyến Hà giang nên chung ta off lai và bố chí lại ôm xế cho 2 đồng chí này
Mọi người lịch thit chó thế nào biểu quyêt đi mọi người ơi

Danh sách xế - ôm đã được updated nên nội dung này ko phải là lý do để chúng ta off anh nha. OFF lần này là để phổ biến lịch trình, quy định trên đường, phân công công tác, tổ chức mua sắm chuẩn bị cho chuyến đi.... chứ ko phải bố trí xế - ôm. Mong mọi người hiểu là danh sách đã được updated nha.

ocbong
27-08-2010, 20:45
@F1: C ko phải tự kỷ đâu ạ, C về nhà mình lại off :D Off để nhận quà và để F1 khao vì đã trở về bình an cả nhà đồng ý ko nào :x
@Gà Trưởng: 1 phiểu ngược của a là sao đấy ạ, bô lão cầm trịch e đề cập hẳn ở điều 1 mục 1 mà "vuốt" thê này thì chết dân đen bọn e :((
@ALL: nhà mình "vuốt" ji thi cũng trong ngày mai thôi nhé có còn chốt ^^
Tính đến thời điểm hiện nay có Gà Ramboo và Gà xe ôm là vuốt đến cái đùi con cầy rồi nhé :)) còn nhà e là thích món ji nó thanh đạm thôi ( to be in diet :p )
@GÀ CHỌI: E NHỚ TIẾNG GÁY CỦA ANHHHHHHHHHHHHHH, TÁI XUẤT GIANG HỒ ĐI ANH ƠI

Xu_iu
27-08-2010, 21:26
Sáng 29 em Xu đi thi môn cuối cùng, Chiều 29 là có thể tái xuất giang hồ cùng Chuồng gà được òi :D

Em Xu vote cho plan của Ốc nhé, hehe, ăn gì thì ăn, hem ăn chó, Hum rằm vừa ăn thịt chó xong, đen vãi chẻng ra roài :))

duycong8282
27-08-2010, 21:30
@F1: C ko phải tự kỷ đâu ạ, C về nhà mình lại off :D Off để nhận quà và để F1 khao vì đã trở về bình an cả nhà đồng ý ko nào :x
@Gà Trưởng: 1 phiểu ngược của a là sao đấy ạ, bô lão cầm trịch e đề cập hẳn ở điều 1 mục 1 mà "vuốt" thê này thì chết dân đen bọn e :((
@ALL: nhà mình "vuốt" ji thi cũng trong ngày mai thôi nhé có còn chốt ^^
Tính đến thời điểm hiện nay có Gà Ramboo và Gà xe ôm là vuốt đến cái đùi con cầy rồi nhé :)) còn nhà e là thích món ji nó thanh đạm thôi ( to be in diet :p )
@GÀ CHỌI: E NHỚ TIẾNG GÁY CỦA ANHHHHHHHHHHHHHH, TÁI XUẤT GIANG HỒ ĐI ANH ƠI
em đã đọc kỹ chưa thế garaboo đã vuốt đâu lại nhầm người rồi

ngocmit
27-08-2010, 23:21
keke, mai mang xe đi tút tát chuẩn bị cho hành trình , háo hức ghê :D

amasawa
28-08-2010, 00:58
trời cứ mưa dài dài.mog sao cho quốc khánh thật đẹp.hic

vava
28-08-2010, 08:41
trời cứ mưa dài dài.mog sao cho quốc khánh thật đẹp.hic
Cái thằng, mong là mong thế nào? Chắc chắn trời sẽ đẹp :))

vava
28-08-2010, 09:10
https://www.phuot.vn/threads/7535-H%E1%BB%93i-%E1%BB%A8c-v%E1%BB%81-XXX-tr%C3%AAn-Fansipan/page6
Cách đây 4 tháng mà sao thấy cái "thời" đó ngu ngơ vậy :D. Đậm chất GÀ, đầy bụi bặm và hoang dã. Vài ngày nữa ta lại tiếp tục bụi bặm và hoang dã :))

Xu_iu
28-08-2010, 09:24
Ui! vava có cái avartar đẹp xế....

duycong8282
28-08-2010, 09:55
Ui! vava có cái avartar đẹp xế....

em vava là người mẫu của nhà ga đó

vava
28-08-2010, 10:52
em vava là người mẫu của nhà ga đó
Sao lại nhà ga????????????. Em có phải công nhân đường sắt đâu :shrug:

duycong8282
28-08-2010, 13:04
Sao lại nhà ga????????????. Em có phải công nhân đường sắt đâu :shrug:

hehe viết nhầm sorry em vava nhà gà mới đúng

amasawa
28-08-2010, 13:53
hehe viết nhầm sorry em vava nhà gà mới đúng

chị e đâu cao nhất chuồng,nhưg chị e xinh nhất chuồng,cũg như e,đzai nhất chuồng.hehe.

vava
28-08-2010, 14:32
chị e đâu cao nhất chuồng,nhưg chị e xinh nhất chuồng,cũg như e,đzai nhất chuồng.hehe.
Lâu lâu cũng được một câu làm chị mát mũi =)), đẹp giai nhất chuồng à.

Nguyen Thi Huyen
28-08-2010, 18:31
Mai Doping sẽ cố gắng tham gia cùng mọi người :(.

Bạn nào chưa đóng tiền 500k thì đóng nốt cho Doping nhé!

Gà Trưởng: Tối mai chốt luôn để t2 Em đi mua bảo hiểm. Tiền bảo hiểm là 30k/người/ 5 ngày đối với các bạn người Việt.

@ Chúc cả chuồng thứ 7 vui vẻ!

amasawa
28-08-2010, 20:42
rất lâu k thấy a hoàng đâu cả,hic...

nem_162
28-08-2010, 23:07
Lâu lâu ko thăm chuồng thấy nhiều thứ mới quá! :)
@ Gà Trưởng: Đọc bản nội quy với lại quỵ nôi của Gà Trưởng mà mỏi hết cả mắt. Đề nghị anh sửa lỗi chính tả, thiếu từ trong những bài mình post đi nhá! :LL
Mà tình trạng thiếu lều thì có thể thay = túi ngủ được ko, để em hỏi mượn nốt của các anh các chị PHP?

@ Vava: mấy ngày nay Vava sao thế? tâm trạng gì hay sao mà thấy quay lại ava ngày xửa ngày xưa thế? cả chữ ký nữa chứ??? (NO)

@ Gà Chú: chú bị ban nick cũ hay sao mà phải lập nick mới thế? Mà sắp tới PHP có mấy bữa off nữa đấy, chú có đi ko? ;)

@ Dopping: nhờ chị chuyển lời tới anh Tú xệ đồ giúp em là em tưởng đợt 2-9 này ngày nghỉ nhiều, anh ấy phải ở nhà chuyên tâm mà viết luận án với lại luận văn gì cơ mà, sao lại xí xớn đi đú đởn thế à.:D
Mà tiền dư của vụ SN Phượt của nhà Gà đã được thanh toán nhé, em cầm rồi. Thứ 4 em gửi lại chị thủ quỹ.(c)

wit_eyes
28-08-2010, 23:24
Bạn nào chưa đóng tiền 500k thì đóng nốt cho Doping nhé!
Gà Trưởng: Tối mai chốt luôn để t2 Em đi mua bảo hiểm. Tiền bảo hiểm là 30k/người/ 5 ngày đối với các bạn người Việt.

Nếu mai em ko đi được thì bàn giao lại danh sách những người chưa đóng tiền sớm, mai anh sẽ thu giúp em để fix danh sách này, mọi người lưu ý mọi thay đổi bây giờ sẽ gây khó khăn cho BTC rất nhiều. Mình làm theo đúng nguyên tắc và xin nhắc lại sẽ ko giải quyết thêm 1 yêu cầu vào ra nào khác đến thời điểm này, mong mọi người hiểu nhé

Vấn đề bảo hiểm, danh sách chốt rồi và anh đã gửi mail. em check mail nhé

@ Gà Trưởng: Đọc bản nội quy với lại quỵ nôi của Gà Trưởng mà mỏi hết cả mắt. Đề nghị anh sửa lỗi chính tả, thiếu từ trong những bài mình post đi nhá! :LL
Mà tình trạng thiếu lều thì có thể thay = túi ngủ được ko, để em hỏi mượn nốt của các anh các chị PHP?
Mà tiền dư của vụ SN Phượt của nhà Gà đã được thanh toán nhé, em cầm rồi. Thứ 4 em gửi lại chị thủ quỹ.(c)

Về nội quy, sai chỗ nào em PM để anh sửa nhé
Về túi ngủ, ko thay được lều nhưng cần thiết cho việc ngủ lều. Nếu em mượn đc loại túi ngủ mùa hè, mang theo xe máy thuần tiện thì liên hệ hỏi mượn được càng nhiều càng tốt. thanks e

nem_162
28-08-2010, 23:37
Về túi ngủ, ko thay được lều nhưng cần thiết cho việc ngủ lều. Nếu em mượn đc loại túi ngủ mùa hè, mang theo xe máy thuần tiện thì liên hệ hỏi mượn được càng nhiều càng tốt. thanks e

--> túi ngủ mùa hè á? Giời này lên HG có mà chết rét, mượn túi ngủ mùa hè làm gì ạ! Mà thực ra là PHP có túi ngủ mùa đông thôi hay sao ý. Để em liên hệ sau. Mà nếu mai off mà có anh Dom xuống thì tốt quá! Liệu mình có thể nhờ anh Dom mang lều lên HG trước giúp mọi người đc ko ạ, vì em nghĩ anh Dom đi ô tô thì cũng thuận tiện? - làm vậy thì các xe máy đi hôm thứ 4 ko phải chở quá nhiều đồ.

wishes2004
28-08-2010, 23:56
vậy ngày mai là 16h ở Nguyễn Du hay 17h ở Mai Động luôn bà kon nhể?

vava
29-08-2010, 00:09
vậy ngày mai là 16h ở Nguyễn Du hay 17h ở Mai Động luôn bà kon nhể?
16h ở Nguyễn Du chị nhé :D

vava
29-08-2010, 00:13
@ Vava: mấy ngày nay Vava sao thế? tâm trạng gì hay sao mà thấy quay lại ava ngày xửa ngày xưa thế? cả chữ ký nữa chứ??? (NO)

Cái này nghĩa là "Làm lại từ đầu" Út à :)).
E thấy nhờ bác Dom mang giúp 2 cái lều nghe cũng hợp lý đó :D

wishes2004
29-08-2010, 00:13
Uki, tks! :)
Mà bắt quả tang vava thường cú vọ nhá :D

vava
29-08-2010, 00:26
Uki, tks! :)
Mà bắt quả tang vava thường cú vọ nhá :D
Lên Viện chị nhớ bí bí mật mật giúp em nhá, hôm nào buổi trưa e mời ra gốc sấu :))

nem_162
29-08-2010, 00:36
Cái này nghĩa là "Làm lại từ đầu" Út à :)).

--> có nhiều thứ đã mất thì làm lại sao được hả Vava? :D Phải là "làm lại cái mới" chứ (c)

wishes2004
29-08-2010, 02:05
Lên Viện chị nhớ bí bí mật mật giúp em nhá, hôm nào buổi trưa e mời ra gốc sấu
sỵtttttttttt... :-$. Thui, bỏ qua đê. hza...Cô mời chị ra gốc sấu, đến lượt chị chắc pải mời cô ra góc Tràng Tiền tiêu thụ chục chầu Kem mất. Không dại! :D
p/s: Việc nèo ra việc ấy, nơi nào ra nơi ấy...Vava không pải xoắn việc đó :)

huonggiangf1
29-08-2010, 07:25
Chúc mọi người đi off vui vẻ. F1 đi hồ Lak đây(c)

ocbong
29-08-2010, 10:25
Nhà mình ơi vẫn hẹn ở 84 Nguyễn Du lúc 16 giờ nhé, bàn chuyện cho oki rồi nhậu nhé chứ vừa ăn vừa bàn là ko hiệu quả :D

duycong8282
29-08-2010, 11:37
Nhà mình ơi vẫn hẹn ở 84 Nguyễn Du lúc 16 giờ nhé, bàn chuyện cho oki rồi nhậu nhé chứ vừa ăn vừa bàn là ko hiệu quả :D

đúng là thư ký của thư ký có khác chuẩn không phải chỉnh=))=))

gnut
29-08-2010, 11:54
Nhớ phố Quang Trung, đường Nguyễn Du Những đêm hoa sữa thơm nồngVà nhớ, nhớ bao khuôn mặt mến thânĐã quen bước chân giọng nói ......

wishes2004
29-08-2010, 12:32
Chúc mọi người đi off vui vẻ. F1 đi hồ Lak đây
Nghe đồn đại ở huyện Lăk, gần hồ Lăk có 1 cái thác khá thú vị. Vì nghe thông tin muộn quá, sáng hôm sau đi thì tối hôm trước mới biết nên Funny cũng chẳng đi kịp. Mặc dù so với thác Drap Sap và Krong Kmar thì vẫn thua nhưng k đi đc nghĩ vẫn thấy tiếc! :( Nếu F1 mà có thời gian thì thử ghé qua đó coi. Cũng là thác 7 tầng. Đường đi bữa đó thấy mấy người ở xã bảo không nên đi 1 mình vì khả năng lạc cao, và cực kỳ vắng vẻ, đường xe máy còn cách chân thác 2km hay sao ý. Chúc F1 chuyến đi zuize! :)

Xu_iu
29-08-2010, 15:04
Ô la la !!!! =)) =))
Thi xong rồi mới dám gọi điện về cho papa mama xin phép đi Hà Giang và xin tài trợ lun

Ô la la!!! =)) Mềnh chém gió thật là kinh. Cái gì mà cứ " Con với mấy bạn đăng ký mộ tour du lịch đi Hà giang,đi vào dịp 2/9 (?)" ( Công ty trách nhiệm hữu hạn chicken team tố chức =)) )
Haha ! Hố hố

Giờ chỉ còn đợi tài trợ về tài khoản và lên đường thoai !!!=))

hautp
29-08-2010, 15:13
Ô la la !!!! =)) =))
Thi xong rồi mới dám gọi điện về cho papa mama xin phép đi Hà Giang và xin tài trợ lun

Ô la la!!! =)) Mềnh chém gió thật là kinh. Cái gì mà cứ " Con với mấy bạn đăng ký mộ tour du lịch đi Hà giang,đi vào dịp 2/9 (?)" ( Công ty trách nhiệm hữu hạn chicken team tố chức =)) )
Haha ! Hố hố

Chắc mai mốt đàn gà mở cty luôn nhỉ ?

cục mỡ
29-08-2010, 15:31
Ô la la !!!! =)) =))

Haha ! Hố hố

Em Xu - iu, em còn nhớ vụ đi CB không. E nói là em sắp thi mà cũng đi, làm anh máu lên cũng đóng tiền đi luôn. Thế mà em ... bùng. Giờ tính sao đây?

noroyoko
29-08-2010, 15:49
Sắp đến h hoàng đạo.. Đề nghị ban tổ chức cho phép truyền hình trực tiếp để những gà ở xa nghe ngóng tình hình nèo.. :))
Lại bỏ lỡ một vụ ăn chơi nữa, huhuhu :((
Các bác đi ọp ẹp vze có gì báo tin em zoi na.. tối onl đêeeeeeeeee

Mrdungvanle8x
29-08-2010, 15:56
xin phép các ACE nhà gà hôm nay em phải về quê xin phép mẹ vụ đi HG lên ko đi off đc. còn khoản 500k thì để đến hôm tập trung em nộp cho chị Doping nhé chi nhé. Mặc dù ko đi nhưng mọi công việc đc giao em luôn nêu cao tinh thần trách nhiệm hoàn thành tốt nv.

huonggiangf1
29-08-2010, 16:40
Nghe đồn đại ở huyện Lăk, gần hồ Lăk có 1 cái thác khá thú vị. Vì nghe thông tin muộn quá, sáng hôm sau đi thì tối hôm trước mới biết nên Funny cũng chẳng đi kịp. Mặc dù so với thác Drap Sap và Krong Kmar thì vẫn thua nhưng k đi đc nghĩ vẫn thấy tiếc! :( Nếu F1 mà có thời gian thì thử ghé qua đó coi. Cũng là thác 7 tầng. Đường đi bữa đó thấy mấy người ở xã bảo không nên đi 1 mình vì khả năng lạc cao, và cực kỳ vắng vẻ, đường xe máy còn cách chân thác 2km hay sao ý. Chúc F1 chuyến đi zuize! :)

Em ko nghe đến cái thác và cũng ko kịp thời gian chị ạ. Đi hồ Lăk thôi, ko đẹp lắm nhưng được cái tour cưỡi voi khá thú vị :D. Mai sẽ có ảnh post cả nhà nha.

Mọi người đang off eff rất vui rồi. F1 vừa về đến ksan là phải gọi điện update luôn. Có cả xế HG của Lacoste nữa, vui thế. Thế mà mình phải ngồi đây tự kỷ huhuhu :(((

ocbong
29-08-2010, 21:14
E có gà danh mới cả nhà đặt cho GÀ GIÒ , cả nhà đang trà đá bốt hàng đậu ai uống hộ phần e với :D

gnut
29-08-2010, 22:11
Nước nôi đã xông gà đã về chuồng , đi qua đường Thanh Niên đêm nay thả đèn hoa đăng xuống hồ Tây nhìn phê vãi :D

lamer
29-08-2010, 22:34
Nói chung hôm nay nhà gà gặp nhau cũng chốt được khá nhiều về vụ Hà Giang sắp tới. Chối nhất là vụ Gà Chú và bé Gà Giò đi khắp Hà Nội cũng chỉ mua được bản đồ cung đường Tây Bắc (Hà Giang chiếm 1/4 hay 1/5 trong bản đồ :D). Còn vụ ăn uống thì khỏi phải bàn, vui thôi rồi, Gà Chọi chém gió thôi rồi trong khi là cây ghi bàn chủ lực trong vụ giải quyết mồi, còn Gà Trưởng thì cũng bon chen vài chén rượu trong tình trạng khá là cưỡng ép :)), Tuxedo rút kinh nghiêm trọng vụ sn phượt nên "lặng lẽ" ngồi uống trà đá, còn bác Lý A Sáng thì to còi không phải lối, trong khi anh em đang mới chỉ như bắt đầu thì bố ta đã rút lui và xin đầu hàng :)). Duy chỉ có bác Cồng Cồng là còn ý thức sau khi đả khá nhiều rượu nhưng cũng cố nuốt 2 bát bún trước khi ra về, mặc dù không biết tửu lượng như nào nhưng cũng xin rút lui không tham gia được vụ trà đá tập 3. Anh em ra về trong tình đoàn kết hữu nghị, vui tươi, phấn khởi. Gà Chọi tuy không bon chen vụ Hà Giang đợt này nhưng cũng góp phần long trọng trong cuộc vui, làm bia cho mọi ngời đấm đá khá tốt :)).
Lamer xin được có vài lời như vậy sau cuộc off ngày hôm nay :D

huonggiangf1
29-08-2010, 22:46
Nói chung hôm nay nhà gà gặp nhau cũng chốt được khá nhiều về vụ Hà Giang sắp tới. Chối nhất là vụ Gà Chú và bé Gà Giò đi khắp Hà Nội cũng chỉ mua được bản đồ cung đường Tây Bắc (Hà Giang chiếm 1/4 hay 1/5 trong bản đồ). Còn vụ ăn uống thì khỏi phải bàn, vui thôi rồi, Gà Chọi chém gió thôi rồi trong khi là cây ghi bàn chủ lực trong vụ giải quyết mồi, còn Gà Trưởng thì cũng bon chen vài chén rượu trong tình trạng khá là cưỡng ép :)), Tuxedo rút kinh nghiêm trọng vụ sn phượt nên "lặng lẽ" ngồi uống trà đá, còn bác Lý A Sáng thì to còi không phải lối, trong khi anh em đang mới chỉ như bắt đầu thì bố ta đã rút lui và xin đầu hàng :)). Duy chỉ có bác Cồng Cồng là còn ý thức sau khi đả khá nhiều rượu nhưng cũng cố nuốt 2 bát bún trước khi ra về, mặc dù không biết tửu lượng như nào nhưng cũng xin rút lui không tham gia được vụ trà đá tập 3. Anh em ra về trong tình đoàn kết hữu nghị, vui tươi, phấn khởi. Gà Chọi tuy không bon chen vụ Hà Giang đợt này nhưng cũng góp phần long trọng trong cuộc vui, làm bia cho mọi ngời đấm đá khá tốt :)).
Lamer xin được có vài lời như vậy sau cuộc off ngày hôm nay :D

Sao lại có cái điều được bôi đen này????????? :(( :(( :((

ocbong
29-08-2010, 22:54
Lamer chém hay thật vụ gà chọi ko đi HG vậy ạ ??? ko đùa vụ này nha để còn làm tổng kết tình hình :D

ngocmit
29-08-2010, 23:00
"trong khi anh em đang mới chỉ như bắt đầu ..". Ac ac, có 2 bố nào tranh thủ nạp năng lượng trong khi các gà xuống lấy xe hết roài ấy nhỉ:X

lamer
29-08-2010, 23:04
"trong khi anh em đang mới chỉ như bắt đầu ..". Ac ac, có 2 bố nào tranh thủ nạp năng lượng trong khi các gà xuống lấy xe hết roài ấy nhỉ:X

"Nạp năng lượng" đó là khái niệm lúc chưa vào cuộc chơi thôi, còn phút cuối rồi thì nó chỉ gọi là bảo toàn sức khoẻ thôi. Còn vụ nạp năng lượng thật sự thì có lẽ phù hợp với bé Doping và em hơn đấy bé ạ :))

Xu_iu
29-08-2010, 23:44
Em Xu - iu, em còn nhớ vụ đi CB không. E nói là em sắp thi mà cũng đi, làm anh máu lên cũng đóng tiền đi luôn. Thế mà em ... bùng. Giờ tính sao đây?

Tính *** là tính ***? Em phải tính toán với anh thì có...mày mà nhờ có em, anh mới quyết đi CB đc, ko thì đã ở nhà tự kỷ rôi.Mà đi CB thì là đi 1 về 2.Nhất đồng chí òi còn gì!!!!
Nói đến mới nhớ, dzụ này anh phải làm thế nào cho thiên hạ nó đỡ khinh nhá.
Dù gì thì gì, Em Xu thuộc diện có công đầu đấy nhá

ocbong
29-08-2010, 23:45
TIN HÀNG NGÀY TRƯỚC GIỜ XUẤT PHÁT
Sau buổi off tình hình như sau:
Những điểm đã thống nhất:
- Nhóm 1 (gồm 5 xe – Theo danh sách đã thông báo lần trước) xuất phát trước lên Tuyên Quang với mục đích tiền trạm và cũng để hạn chế số lượng xe đi buổi tối tránh rủi ro.
* Các gà nhóm 1 có thể cùng nhau ăn trưa rồi đi mua đồ chuẩn bị cho chặng từ HN – TQ (nếu mọi người đồng ý thì vote và địa điểm thời gian tập trung sẽ đc update :D )
- Trong suốt hành trình cả đoàn sẽ chia thành 3 nhóm nhỏ (5 xe một nhóm – Danh sách sẽ được cập nhật sau) với đầy đủ dẫn và chốt đoàn cho từng nhóm để tiện theo dõi quân số và đảm bảo an toàn.
- Tất cả các thành viên tham gia phải tuân thủ nghiêm chỉnh những nội quy đã đc đưa ra với xế cũng như với ôm.
- Lịch trình sẽ theo đúng như lịch trình đã send cho cả chuồng.
- Funny phụ trách nilong bọc giầy đi mưa, vava và lacoste chuẩn bị trò chơi, lần này hạn chế đồ ăn mang theo chúng ta sẽ đến đâu ăn ở đó
Những vấn đề còn tồn tại:
- Hiện momo ko thể mang xe nên chuồng mong các thành viên cố gắng hết sức huy động thêm 1 xe và có câu trả lời trước chiều mai, trường hợp xấu nhất sẽ thuê xe hoặc đi oto chứ ko bỏ lại bất cứ thành viên nào ^^
- Bạn Lacoste do chưa co nhiều kinh nghiệm phượt bằng xe máy nên đề nghị Lamer và Tuxedo sẽ thành xế trong chặng TQ – HG – TQ, và hi vọng các xế giỏi ngoại ngữ sẽ thay nhau tiếp chuyện với Gà ngoại quốc
- Do Dũng 89 ko đi off nên mong e xác nhận lại một lần với đoàn tình hình cá nhân và xe cộ
Gà Giò tổng kết sơ bộ như vậy còn thiếu hay sai sót gì mong mọi người bổ sung và sửa giúp (thông cảm do lúc off còn mải hóng hớt chỗ nọ chỗ kia với lại kinh nghiệm còn non :p )để các thành viên ở xa có thể theo dõi tình hình.
P/S: mọi người tự chuẩn bị đồ cá nhân nhớ mang theo áo ấm, nếu có thể thì mang theo cả chăn mỏng (theo lời khuyên của 2 Gà địa phương)
@ Gà Ruồi: chị cứ an dưỡng đi ko phải lo gì nhé mọi việc đã đc phân công hết rồi :D
@ Lamer: e chạy khắp các hiệu sách ở Đinh Lễ, Tràng Tiền mà ko có bản đồ HG, hỏi thì họ bảo chỉ có bản đồ Tây Bắc có HG và tìm mãi ko thấy bản Đông Bắc mong cả chuồng tha lỗi (mà nhờ thế nhà mình lại có kế hoạch chinh phục mới :p )

Xu_iu
29-08-2010, 23:46
. Gà Chọi tuy không bon chen vụ Hà Giang đợt này nhưng cũng góp phần long trọng trong cuộc vui, làm bia cho mọi ngời đấm đá khá tốt :)).

Thế này là thế nào?? Gà Chọi cùng các Gà khác giải thích em nghe, Đoạn ăn uống ko tham gia, ko bít tình hình chiến sự thế nào

hoangbazen83
29-08-2010, 23:58
Sắp tới cả nhà mình đến 1 địa danh rất nổi tiếng trong 4 cực của tổ quốc. Một nơi đã in hằn khá nhiều dấu chân của những anh em chung 1 niềm đam mê khám phá tiềm năng của bản thân, học hỏi và hiểu thêm về phong tục tập quán dân tộc vùng miền. Mỗi hôm cả nhà mình cùng đọc qua về lịch sử cũng như ý nghĩa những nơi mà đàn gà nhà ta sẽ đặt chân đến nhé. Hiểu hơn về nơi mình sắp đến sẽ làm cho chuyến đi vui và có nhiều chuyện để chém hơn nhỉ. Mặc dù gà chị không bon chen được vụ này nhưng cũng xin góp 1 chút thông tin cho anh em cùng thảo luận trên đường.

- Đất Hà Giang xưa thuộc bộ Tân Hưng, một trong 15 bộ của nước Văn Lang. Về sau, Hà Giang nằm trong phạm vi thế lực của ba Tộc tướng xứ Thái. Trong giai đoạn Minh thuộc đầu thế kỷ 15, được gọi là huyện Bình Nguyên, đổi thành châu Bình Nguyên từ năm 1473, sau lại đổi tên thành châu Vị Xuyên.
Vào cuối thế kỷ 17, tộc trưởng người Thái dâng đất cho Trung Hoa, đến năm 1728, Trung Hoa trả lại cho Đại Việt một phần đất từ vùng mỏ Tụ Long đến sông Lô. Năm 1895, ranh giới Hà Giang được ấn định lại như trên bản đồ ngày nay.
Trước năm 1975, Hà Giang có các huyện Đồng Văn, Vị Xuyên, Xín Mần, Yên Minh, Hoàng Su Phì, Bắc Quang, Thanh Thủy và Quản Bạ.

- Dinh Họ Vương: Tại huyện Đồng Văn hiện có một điểm du lịch là dinh họ Vương (Vương Chí Sình) thuộc địa phận xã Sà Phìn. Quy mô của dinh không lớn nhưng đây là một công trình kiến trúc đẹp hiếm có và rất độc đáo của vùng cao nguyên này. Đoạn đường dẫn vào dinh chỉ dốc thoai thoải, được lát bằng những phiến đá lớn vuông vức, phẳng lỳ. Dinh được bao bọc bởi hai vòng tường thành xây bằng đá hộc. Vòng thành ngoài là một bức tường dày khoảng 40 cm, cao khoảng 2 m (6 ft). Vòng thành trong dày và kiên cố hơn vòng thành ngoài. Cả hai vòng thành đều có lỗ châu mai. Giữa hai vòng thành là một dải đất rộng khoảng 50 m (150 ft), trồng toàn trúc. Dinh có ba ngôi nhà sàn. Ngôi nhà chính quay mặt ra cổng thành, hai ngôi nhà phụ song song nhau và vuông góc với ngôi nhà chính. Cả ba ngôi nhà được làm bằng gỗ, từ cột, kèo, sàn, vách, mái đều làm bằng gỗ quý. Ngôi nhà chính là nơi ở của "vua" họ Vương, ở đó hiện vẫn còn bức hoàng phi với bốn chữ "Biên chinh khả phong" được vua Nguyễn ban cho. Hai ngôi nhà kia dành cho những người phục vụ và lính bảo vệ.

Nơi này gà chọi không thấy anh em đi qua, nhưng dù sao cũng ngay trong trung tâm của thị xã mà cũng gần chỉ có 9km. Có, lẽ nào, chẳng nhẽ nhà gà không qua thắp 1 nén hương nhỉ "Có thờ có thiêng, có kiêng có lành" mà. Đi xa làm thế sẽ tốt hơn rất nhiều.

- Di tích lịch sử Kỳ Đài.
Di tích nằm ở Trung tâm Thị xã Hà Giang, nơi đây ngày 27/3/1961 đồng bào các dân tộc Hà Giang đã vinh dự được đón Bác Hồ thăm và nói chuyện thân mật. Di tích Kỳ Đài không những là công trình văn hóa, mà còn là nơi ghi dấu, gìn giữ những kỷ niệm về Bác Hồ với đồng bào các dân tộc Hà Giang, động viên khích lệ nhân dân Hà Giang làm theo lời Bác Hồ căn dặn, hăng hái tham gia sản xuất, đoàn kết một lòng theo Đảng xây dựng và bảo vệ quê hương Hà Giang ngày càng phát triển. Bia và Chuông chùa Sùng Khánh

Di tích lịch sử nghệ thuật chùa Sùng Khánh cách Thị xã Hà Giang 9 km về phía Nam thuộc thôn Làng Nùng, xã Đạo Đức, Huyện Vị Xuyên, Tỉnh Hà Giang (đã được nhà nước xếp hạng năm 1993). Cách Thị xã Hà Giang 09 km về phía Tây Nam theo trục đường quốc lộ số 2. Chùa nằm trong Thôn Nùng thuộc xã Đạo Đức, địa thế ngôi chùa rất đẹp, phía sau lưng dựa vào dải núi, phía trái có núi hình Rồng Chầu, phía phải có núi hình Hổ Phục, mặt quay về hướng Đông có cánh đồng rộng và dòng suối trong "Thích Bích" chảy qua, xa xa là dòng Sông Lô uốn mình cùng với trục đường quốc lộ số 2. Chùa Sùng Khánh được xây dựng thời Triệu Phong (1356), do thời gian, chùa bị hư hại, đến năm 1989 được nhân dân xây dựng trên nền chùa cũ. Ở đây còn lưu giữ hai di vật: Bia đá thời Trần (1367) ghi lại công lao của người sáng lập ra chùa và một quả Chuông cao 0.90 m, đường k ính 0.67 m, đươc đúc thời Hậu Lê (1705). Nghệ thuật khắc trên đá, trên Chuông đồng và kỹ thuật đúc Chuông là một bằng cứ nói lên bàn tay tinh sảo của các nghệ nhân vùng biên giới phía Bắc này, và từ đó biết thêm lịch sử phát triển thời Trần và Lê tới tận vùng biên ải Hà Giang.

Tạm thế thôi anh em nhỉ, chúc mọi người ngủ ngon mơ đẹp. Háo hức lên nào, khí thế lên nào, chuẩn bị có 4 ngày được phiêu, trải nghiệm và cảm nhận rồi. Yeaaaaaaaaaa.:)):)):))

gnut
30-08-2010, 00:44
Em đang có bản đồ Hà Giang chất lượng rất tốt , có thể xem để so sánh vào lịch trình sắp tới ai có nhu cầu thì pm em

Nguyen Thi Huyen
30-08-2010, 08:21
Em đang có bản đồ Hà Giang chất lượng rất tốt , có thể xem để so sánh vào lịch trình sắp tới ai có nhu cầu thì pm em

Tất cả mọi ng đều có nhu cầu, Em gửi mail cho cả nhà đi!
Anh Hoàng: Đã trở lại roài kìa ;))

@ Ốc: Đã có thêm xe của bạn Chị Nhàn (Em ko up date thông tin gì cả - Cái này có dc trong vụ trà đá nhé! :))
Hôm nay Funny sẽ lấy nilong bọc giầy, Em liên hệ với Funy để lấy 20 đôi cho nhón 1 và chia cho mọi người luôn nhé! (mỗi người 2 đôi nhé!)

Chúc cả nhà tuần mới tốt lành!

wishes2004
30-08-2010, 09:10
Ủng nilông đi Mưa mai người ta giao hàng. Có Funny sẽ alo Ốc.
Chúc nhà Gà 1 tuần mới zuize! :)

(D) Tigo
30-08-2010, 09:15
Ủng nilon 1 người chỉ cần 1 đôi thôi, nó khá dày dặn. 1 hộp có 2 đôi, phát cho mỗi xe 1 hộp và mua dự phòng thêm vài hộp nữa là okie.
Bọc khớp gối chân và tay, hôm qua mình đi xem, giá là 120-150k 1 bộ. Nhưng dây buộc của nó hơi ngắn, ai có ý định mua thì mua sớm về may máy cho cái dây nó dài ra.
Kính trắng có 3 loại 30k 60k và 120k, xế đi tối nên mua 1 chiếc để chống mấy con thiêu thân.

gnut
30-08-2010, 11:13
Em đã gửi roài mọi người có gì vào mail để check thử :D

vava
30-08-2010, 11:30
Trời nắng ráo....Good. Cứ như vầy đến hết tuần luôn nhá :D

huonggiangf1
30-08-2010, 11:33
Chào mừng Quốc Khánh 2-9 nhân có nhiều lí do sau sinh nhật Phượt để anh em ngồi với nhau. Nhà em trân trọng kính mời hội nhậu và những người bạn đúng 11h trưa ngày 2/9 có mặt tại hồ Chấn Hưng đối diện Công An P.Ngọc Thụy (Cầu Long Biên rẽ trái bên cạnh đê) giao lưu thân mật. Cụ nào muốn ăn sáng Phở ngon đệ nhất Long Biên và câu cá thì đến lúc 8h30 nhé. Thông báo này thay cho giấy mời...

Trên đây là thư mời giao lưu của đội Phượt nhậu HN do anh Hero PM cho F1. Đề nghị Gà nào ko đi HG như anh Rambo, CC đại diện cho cả đàn đến giao lưu với Phượt HN các anh nhé. Tin này thay cho quyết định :D.

huonggiangf1
30-08-2010, 11:50
Mọi người ở nhà lo chu đáo quá! Cám ơn cả nhà.

F1 có ý kiến tẹo. Về cái đêm ở HG ấy. Lúc đoàn 2 lên tới nơi là rất muộn rồi, sớm nhất cũng phải 11h30 - 12h đêm, lúc đó mới đi ăn bên ngoài rồi thay nhau tắm rửa nữa thì sẽ rất muộn. Chưa kể là ko tìm đc cái gì ăn đêm ở TQ vào cái giờ đó. Trước khi đi công tác anh Chọi có nói chuyện với F1 về việc đặt làm cơm nắm muối vừng để cả nhà, đặc biệt là đoàn 2 ăn tại khách sạn luôn, tránh mất thời gian rồng rắn lên mây đi ăn (vì rất đông), mất thời gian chờ phục vụ.... mà lại đc quây quần vui vẻ tại nhà nghỉ thì sẽ rất vui. Bởi vì khi đoàn 2 đi ăn chẳng lẽ đoàn 1 ở nhà, hoặc ra quán ngồi...nhìn, vì vừa mới ăn no lúc tối rồi. :(

Nếu cả nhà ko chê món cơm nắm muối vừng thì F1 nghĩ chúng ta nên làm theo cách này. Lượng cơm nắm mang theo tuy sẽ nhiều nhưng sẽ chia đều cho các xe thì chắc ko đáng kể. Mọi người thấy sao ạ?

momo
30-08-2010, 12:42
Ồi, mồi thì không quan trọng :))

kesanruoi
30-08-2010, 13:18
Mọi người ở nhà lo chu đáo quá! Cám ơn cả nhà.

F1 có ý kiến tẹo. Về cái đêm ở HG ấy. Lúc đoàn 2 lên tới nơi là rất muộn rồi, sớm nhất cũng phải 11h30 - 12h đêm, lúc đó mới đi ăn bên ngoài rồi thay nhau tắm rửa nữa thì sẽ rất muộn. Chưa kể là ko tìm đc cái gì ăn đêm ở TQ vào cái giờ đó. Trước khi đi công tác anh Chọi có nói chuyện với F1 về việc đặt làm cơm nắm muối vừng để cả nhà, đặc biệt là đoàn 2 ăn tại khách sạn luôn, tránh mất thời gian rồng rắn lên mây đi ăn (vì rất đông), mất thời gian chờ phục vụ.... mà lại đc quây quần vui vẻ tại nhà nghỉ thì sẽ rất vui. Bởi vì khi đoàn 2 đi ăn chẳng lẽ đoàn 1 ở nhà, hoặc ra quán ngồi...nhìn, vì vừa mới ăn no lúc tối rồi. :(

Nếu cả nhà ko chê món cơm nắm muối vừng thì F1 nghĩ chúng ta nên làm theo cách này. Lượng cơm nắm mang theo tuy sẽ nhiều nhưng sẽ chia đều cho các xe thì chắc ko đáng kể. Mọi người thấy sao ạ?

Mình thấy cơm nắm muối vừng ăn rất ổn...vừa đầm ấm mà vừa tiện dụng tránh mất thời gian ko cần thiết
mà chuyến HN-TQ: Ruồi và dopping sẽ đi xe của ai đấy ah???
Ruồi có xe số, mà hôm nọ đi bảo dưỡng thằng điên ấy nó bảo hỏng mọi bộ phận tình hình là đắp tương đối xiền vào thì đi mới an toàn...thế là nhà em củ chuối lại đành dắt xe về...hè hè

vava
30-08-2010, 13:42
Đoàn 1 lên TQ sớm, lo chỗ nghỉ ngơi trước. Đến tầm đi ăn mọi người cứ đánh chén no say thui. Trước khi đi các mái đã thiết kế đồ ăn tạm (1 bánh mì tam giác) cũng thuộc loại khủng...nên cũng tạm ổn. Lên đến TQ chúng ta sẽ tính bữa ăn đêm, có thể là ra ngoài ăn nếu còn quán mở, hoặc cơm nắm mang đi, hoặc nhóm 1 chuẩn bị cái gì hay ho trên TQ để các anh em đánh chén :D, như vậy nếu có cơm nắm thì cũng ko cần chuẩn bị quá nhiều. Đó là ý kiến của e :d

vava
30-08-2010, 13:45
Ồi, mồi thì không quan trọng :))
Omo chưa nói hết câu
"Ồi, mồi thì không quan trọng ngon, quan trọng là phải nhiều" :shrug:

hoangbazen83
30-08-2010, 13:47
Mình thấy cơm nắm muối vừng ăn rất ổn...

Ăn như hôm đi leo PAN em nhỉ. Nhưng lần này chắc chắn là sẽ không chụp được kiểu ảnh nào độc đáo như thế đâu. Hảo có cách ăn cơm nắm ngon lắm mọi người nhé.
- Nếu mọi người quyết định ăn cơm nắm thì nói trước để gà chọi còn lo nhé.

kesanruoi
30-08-2010, 13:53
A Chọi lại chém em rồi. Quyết đi. Cơm nắm nhà anh Chọi rất ngon nhá...mà cơm nắm mút mát của Gà Giò, Gà Ta, Gà Ác cũng ngon nhỉ

wit_eyes
30-08-2010, 13:56
Ăn như hôm đi leo PAN em nhỉ. Nhưng lần này chắc chắn là sẽ không chụp được kiểu ảnh nào độc đáo như thế đâu. Hảo có cách ăn cơm nắm ngon lắm mọi người nhé.
- Nếu mọi người quyết định ăn cơm nắm thì nói trước để gà chọi còn lo nhé.

Chốt vậy đi Hoàng. Mọi thứ đang gợi lại vụ Phan, từ chỗ ăn lẩu hôm qua đến món cơm nắm (NO) . Hi vọng lần này lại có ảnh đẹp để gửi dự thi :))

Hà Giang lại sốt xình xịch này

There are currently 14 users browsing this thread. (13 members and 1 guests)
wit_eyes kesanruoi amasawa Sutuomanhi+ hoangbazen83 vinhtoan_2000 vava+ davidpham momo rambo82 duycong8282 trungtaymo gnut

vào đây đếm ngược đê nhà Gà ơi
https://www.phuot.vn/threads/7878-Hà-Giang-của-đội-Gà-Leo-Núi-2-9-2010?p=245821#post245821

ocbong
30-08-2010, 17:03
@ Ốc: Đã có thêm xe của bạn Chị Nhàn (Em ko up date thông tin gì cả - Cái này có dc trong vụ trà đá nhé! :))
=> xe cộ đã oki phải ko ạ :x
Theo nguyện vọng của cả nhà mong anh Hoàng chuẩn bị cơm nắm giúp :D
Tin tốt lành là Gà Út đã mượn đc PHP 1 lều cho đàn gà nhé ^^ (đấy bác Sáng xem hôm đi SN quan hệ thế nào mà chẳng đc việc như bé Út :)) )

amasawa
30-08-2010, 17:45
=> xe cộ đã oki phải ko ạ :x
Theo nguyện vọng của cả nhà mong anh Hoàng chuẩn bị cơm nắm giúp :D
Tin tốt lành là Gà Út đã mượn đc PHP 1 lều cho đàn gà nhé ^^ (đấy bác Sáng xem hôm đi SN quan hệ thế nào mà chẳng đc việc như bé Út :)) )

the ma cug k hieu :-j cui qa muc' :-<

Mer1320
30-08-2010, 19:16
Cả nhà đi còn ai ở nhà mình đi nhậu vậy nhể các bác :)) bác Công với bác Tài đâu rồi (beer)

ocbong
30-08-2010, 21:33
the ma cug k hieu :-j cui qa muc' :-<

Ko nói cũng đâu ai bảo m câm sao cứ thích ném đá thế ko biết :T

hoangbazen83
31-08-2010, 00:38
Ko nói cũng đâu ai bảo m câm sao cứ thích ném đá thế ko biết :T

Ném đá vỡ đầu thì..... anh thương..... anh thương.......

Mọi người nhớ chuẩn bị thêm vài bộ quần áo nhiều hơn mọi khi, mình đề phòng nó sẽ mưa để còn có đủ quần áo mà thay, cũng như nên chuẩn bị 1 bộ quần áo mưa tốt cho bản thân, và 1 cái áo mưa giấy đề phòng bất trắc chuyện khác. Nếu balo còn rộng mọi người mang thêm 1 cái áo khoác mỏng nhé. Nhớ thêm gì gà chọi sẽ post sau.

(D) Tigo
31-08-2010, 07:54
Xem lại ảnh chụp đi HG lần trc của mình, mặc 1 áo khoác 1 áo đông xuân và 1 áo phông vậy mà nh đoạn vẫn lạnh :)). lần này rút kinh nghiệm mang theo 1 áo len mỏng, mng cũng nhớ mang theo găng tay nữa nhé. Áo khoác 1 dầy 1 mỏng là okie.

vava
31-08-2010, 08:33
Morning nice :D. Phấn chấn lên nào!

Polyme
31-08-2010, 09:35
Chúc nhà Gà có chuyến đi vui vẻ, bình an

Xu_iu
31-08-2010, 09:36
Nhóm 1 trưa mai có những ai đi ăn cơm, rồi ra điểm tập kết luôn không nào!!! đi ăn cùng em Xu luôn....

Nhóm 1, ngày mai ai ra Ciputra đi qua đường Cầu Giấy, quá giang cho em Xu đi nhờ ra đấy luôn với nào?????

nguoilangbat
31-08-2010, 09:49
Nhà Gà đi HG chuyến này, cho mình gửi mấy tấm ảnh nhờ chuyển tới lũ nhóc ở xóm Lũng Cẩm Trên, xã Sủng Là (Đồng Văn) nhé. Xóm này chỉ cách con đường trong cung Yên Minh - Đồng Văn khoảng 100m thôi (về phía tay phải). Các bạn có thể đưa ảnh cho người nhà của Vàng A Tủa.

Nhà của Tủa chính là phim trường phim "Chuyện của Pao", có lẽ các bạn cũng đã biết rồi.

Ảnh sẽ được gửi qua em Gà Doping.

Cảm ơn nhà Gà rất nhiều.

kesanruoi
31-08-2010, 10:32
Dear cả chuồng,
Vậy là còn 1,5 ngày nữa là xuất phát, mọi chuyện cũng đâu vào đấy cả rồi, mọi thay đổi nhỏ lúc này quả thật là rât khó - nhà em cũng biết là như vậy, Ruồi cũng rất rất ngại phải thông báo điều này nhưng quả thật xét đi xét lại Ruồi thấy thực sự bản thân ko kham nổi nên đành phải ngồi gõ những dòng này
Thật ra là xe của Ruồi - giờ gọi là xe thương binh sẽ xuất phát vào chiều tối mai cùng mọi người gồm Dopping và Ruồi, NHƯNG, hiện tại Dopping đang nằm viện vì đau mắt hổng thể lái xe, còn bản thân Ruồi khi đang ngồi gõ cũng đang an tọa tại gia vì ốm và sốt, hôm qua đi bảo dưỡng xe mà đi thấy run tay quá, cảm giác ko an toàn,
Vậy kính mong ban lãnh đạo xem xét xắp xếp nhân sự cho nhà em gửi em Dopping sang xe khác để Ruồi em đi 1 mình ah....
Thân.

gnut
31-08-2010, 10:40
Dear cả chuồng,
Vậy là còn 1,5 ngày nữa là xuất phát, mọi chuyện cũng đâu vào đấy cả rồi, mọi thay đổi nhỏ lúc này quả thật là rât khó - nhà em cũng biết là như vậy, Ruồi cũng rất rất ngại phải thông báo điều này nhưng quả thật xét đi xét lại Ruồi thấy thực sự bản thân ko kham nổi nên đành phải ngồi gõ những dòng này
Thật ra là xe của Ruồi - giờ gọi là xe thương binh sẽ xuất phát vào chiều tối mai cùng mọi người gồm Dopping và Ruồi, NHƯNG, hiện tại Dopping đang nằm viện vì đau mắt hổng thể lái xe, còn bản thân Ruồi khi đang ngồi gõ cũng đang an tọa tại gia vì ốm và sốt, hôm qua đi bảo dưỡng xe mà đi thấy run tay quá, cảm giác ko an toàn,
Vậy kính mong ban lãnh đạo xem xét xắp xếp nhân sự cho nhà em gửi em Dopping sang xe khác để Ruồi em đi 1 mình ah....
Thân.

ùi chị ơi chỉ có đổi xe thôi chứ xe nhà mềnh làm gì còn chỗ trống :D

kesanruoi
31-08-2010, 10:44
ah uh nhể...quên mất...dạ thế thì nhà em kính mong có ôm nào hảo tâm + to gan đổi cho nhà em với ah

@ Ốc: hôm trc c ko đi off, thế thuốc thang thì ai xắm đấy hả cô?
@ A Chọi: quần áo từ thiện thì thế nào anh?
@F1: sorry vì ko hoàn thành tốt nhiệm vụ F1 giao khi đi ctac, huhu

vava
31-08-2010, 11:38
ah uh nhể...quên mất...dạ thế thì nhà em kính mong có ôm nào hảo tâm + to gan đổi cho nhà em với ah

@ Ốc: hôm trc c ko đi off, thế thuốc thang thì ai xắm đấy hả cô?
@ A Chọi: quần áo từ thiện thì thế nào anh?
@F1: sorry vì ko hoàn thành tốt nhiệm vụ F1 giao khi đi ctac, huhu
Vụ thuốc thang e và momo sẽ lo :D, đang lo đây rồi nhé!
Đọc mấy dòng của Hảo Hảo mà run quá, cứ tưởng không đi chứ, hehee.

vava
31-08-2010, 11:39
Gà Ruồi và doping cứ có mẹt là được, chuyện đó không phải băn khoăn nhé!

kesanruoi
31-08-2010, 11:43
ok...thank mọi người

wit_eyes
31-08-2010, 12:46
Chúc nhà Gà có chuyến đi vui vẻ, bình an

Cảm ơn anh Polyme, hôm sinh nhật tưng bừng quá anh em được gặp nhau nhưng chưa được giao lưu nhiều, em tiếc chưa thực hiện được 1 bức ảnh của nhà Gà với đại diện PDN. Hi vọng sang năm bọn em có cơ hội tiến quân vào miền Trung, sẽ được gặp bác và các anh, chị em trong đó - hội ngộ lớn

Nhà Gà đi HG chuyến này, cho mình gửi mấy tấm ảnh nhờ chuyển tới lũ nhóc ở xóm Lũng Cẩm Trên, xã Sủng Là (Đồng Văn) nhé. Xóm này chỉ cách con đường trong cung Yên Minh - Đồng Văn khoảng 100m thôi (về phía tay phải). Các bạn có thể đưa ảnh cho người nhà của Vàng A Tủa.

Nhà của Tủa chính là phim trường phim "Chuyện của Pao", có lẽ các bạn cũng đã biết rồi.

Ảnh sẽ được gửi qua em Gà Doping.

Cảm ơn nhà Gà rất nhiều.

Bọn em rất vinh dự được bác giao phó vụ này

Dear cả chuồng,
Thân.
Chuyện này đã xong Hảo nhé, do em ko đi Off và do anh ko update đến em nên Gà Ruồi đã "thừa lo" vụ này. Điều quan trọng nhất là em và Dopin có mặt trong chuyến đi

Nguyen Thi Huyen
31-08-2010, 12:52
Bọn em rất vinh dự được bác giao phó vụ này

Chuyện này đã xong Hảo nhé, do em ko đi Off và do anh ko update đến em nên Gà Ruồi đã "thừa lo" vụ này. Điều quan trọng nhất là em và Dopin có mặt trong chuyến đi
Doping đang ở nhà dưỡng sức mai sẽ vẫn đi mọi người yên tâm.
Nhưng ở nhà chán quá hem biết làm gì hut hut :((

ocbong
31-08-2010, 16:02
Tình hình có gì mới ai update e bít cái, có một buổi sáng mà e thành mù thông tin rồi :((

wishes2004
31-08-2010, 17:47
Tình hình có gì mới ai update e bít cái, có một buổi sáng mà e thành mù thông tin rồi
Vava đã nhận dc Ủng đi mưa. Gọi Ốc hem đc nên có gì Ốc cứ liên hệ với Vava để lấy nhá :)

Sutuomanhi
31-08-2010, 21:41
Helu cả nhà (S), sự trở lại cho cuộc hành trình sắp đến :D, mai lên đường rùi hồi hộp quá hi`hi`. Điểm danh cái nào, số 1 " Gà tuxedo " :gun, gà nào điểm danh đến số 10 mình sẽ có quà cho gà ấy(c).

nem_162
31-08-2010, 22:24
Helu cả nhà (S), sự trở lại cho cuộc hành trình sắp đến :D, mai lên đường rùi hồi hộp quá hi`hi`. Điểm danh cái nào, số 1 " Gà tuxedo " :gun, gà nào điểm danh đến số 10 mình sẽ có quà cho gà ấy(c).

--> cái này được mod "Quạt" quy vào tội spam đấy, anh Tú xệ đồ ạ! :Dam

ocbong
31-08-2010, 22:26
Nhà mình check mail nhé :D

Sutuomanhi
31-08-2010, 22:38
alo alo, spam tí cho vui, ai chém hộ cái:Dam.

cục mỡ
31-08-2010, 22:42
úp thông tin (ngoài lề) mới này. chiều nay Cục mỡ đi sửa xe một mình. Với số tiền còm cõi, định bụng chỉ sửa những thứ trong danh mục. thế nhưng, mấy ông sửa xe nói ngon nói ngọt thế nào, lại thêm một vài thứ. Từ một vài thứ như vây, nó lại kéo thêm một vài thứ tiếp theo. Ec, kết quả là ngoài dự tính hơi nhiều. Hề hề, được cái, xe đi cũng thấy chắc hơn hẳn, không kêu... Nhưng cảm giác thấy lạ lắm. Hi vọng mai đi thấy quen (i LOVE my dream). À, mà cám ơn anh Hoangbazen nhé. Nhưng em sẽ đi xe của em thôi ạ, dù sao cũng phải cho nó... phượt cái chứ. Nhỉ? không khổ thân nó, không biết phượt là gì. hì hì

Phongvan2013
31-08-2010, 22:47
Nhàn đã lấy được xe của bạn. Jupiter.Gà nào đi xe của Nhàn thì mai liên hệ qua cơ quan để lấy xe nhé. Tòa nhà Hà Thành Plaza, số 102 Thái Thịnh. fone: 09*****. Khg 2h chiều mai đã đi rồi là hết lấy xe. Xe chưa có bảo hiểm và thiếu gương. Bác nào có hảo tâm cho em mượn gương để lắp vào xe nhé.
thanks

Phongvan2013
31-08-2010, 22:54
Thông tin mới cập nhật là em jupiter của mình đã có gương. Đang kêu gọi nhà hảo tâm mua bảo hiểm. Nếu không thủ quỹ trích tiền ra mua tập thể đi. Xem chừng rất nhiều xe chưa có bảo hiểm. 2/9 công an làm khá chặt, cứ đầy đủ thủ tục cho chắc. Các ôm nếu cần cũng có thể mang chứng minh thư và bằng lái phòng thân chẳng may phải lên làm xế.
Doping cho ý kiến vụ mua bảo hiểm đê

nguoilangbat
31-08-2010, 23:35
Vài kinh nghiệm chạy cung HG, chia sẻ với nhà Gà (chủ yếu là về chạy xe):

- Công an và "đặc sản" bắn tốc độ: Phổ biến ở cầu vượt vào thành phố Vĩnh Yên (leo dốc mà bắt chạy 40km/h mới ác); khu vực nhà khách tỉnh uỷ Vĩnh Phúc; toàn bộ khu vực thành phố Tuyên Quang (công an TQ rất chịu khó thay đổi địa điểm núp); đầu thị xã Hà Giang.

- Ôm cua và đổ đèo: Tần suất ôm cua tính từ thị xã Hà Giang tới Mèo Vạc là rất lớn, có những đoạn cua cực gấp. Nếu các bạn vào cua theo hướng xiên chéo sang làn đường ngược chiều thì trọng tâm xe sẽ vững hơn, nhưng lại rất nguy hiểm (lấn sang làn đường ngược chiều mà); giải pháp hợp lý nhất là bám sát lề bên phải của làn đường mình đi, nhưng nhất định phải giảm tốc độ để tránh trượt ngã. Đổ đèo thì không cần phải nói nhiều rồi nhỉ, lên số nào xuống số ấy (nói vậy nhưng 99% khả năng sẽ có bạn vẫn dìm số ép côn :))). Gặp xe to, tránh lên dốc quá gần sau nó, và tránh xuống dốc ngay trước mặt nó.

- Tầm quan sát: Nhìn gần và nhìn xa, đều phải linh hoạt. Không nhìn xa thì không phán đoán được hướng cần điều chỉnh tay lái; còn không nhìn gần thì chỉ cần dăm ba hòn đá nhỏ lăn xuống từ sườn núi cũng có thể là những cái bẫy nguy hiểm (nhất là khi vào cua). Điều này cũng có nghĩa là nếu chạy đêm, xế cần linh hoạt giữa đèn cốt và pha.

- Ma lực phong cảnh: Thấy gì hấp dẫn quá thì dừng hẳn lại mà ngắm, hoặc cùng lắm thì chạy chậm mà xem; đừng tìm cách kết hợp giữa tốc độ và khả năng tả cảnh bằng mắt và miệng.

...

Chúc các bạn lên đường bình an, vui khoẻ.

hoangbazen83
31-08-2010, 23:56
Thông tin giờ chót cho anh em nhưng không thừa.
- Về vấn đề giấy tờ mang theo như : ĐK xe máy, bằng lái xe máy, CMTND, bảo hiểm xe máy (ai chưa có lập tức ngày mai đi mua ngay, trước chuyến đi đề nghị người có trách nhiệm kiểm tra từng xe xem đã mua chưa, nếu chưa bắt đi mua ngay, 1 vấn đề nhỏ nhưng cũng ảnh hưởng tới đoàn.)

hoangbazen83
31-08-2010, 23:58
úp thông tin (ngoài lề) mới này. chiều nay Cục mỡ đi sửa xe một mình. Với số tiền còm cõi, định bụng chỉ sửa những thứ trong danh mục. thế nhưng, mấy ông sửa xe nói ngon nói ngọt thế nào, lại thêm một vài thứ. Từ một vài thứ như vây, nó lại kéo thêm một vài thứ tiếp theo. Ec, kết quả là ngoài dự tính hơi nhiều. Hề hề, được cái, xe đi cũng thấy chắc hơn hẳn, không kêu... Nhưng cảm giác thấy lạ lắm. Hi vọng mai đi thấy quen (i LOVE my dream). À, mà cám ơn anh Hoangbazen nhé. Nhưng em sẽ đi xe của em thôi ạ, dù sao cũng phải cho nó... phượt cái chứ. Nhỉ? không khổ thân nó, không biết phượt là gì. hì hì
Vậy anh chúc em với em yêu có 1 chuyến đi thành công mỹ mãn nhé.

lamer
31-08-2010, 23:58
Cám ơn bác nguoilangbat, em là người lười đọc thông tin nên có một chút chia sẻ của bác em thấy tự tin lên cực nhiều ạ :">

Nguyen Thi Huyen
01-09-2010, 01:07
Thanks bác NLB.

@NLB: E đã cho những bức ảnh Anh gửi vào BaLo rồi sẽ chuyển đến địa chỉ yêu cầu :D

wishes2004
01-09-2010, 02:12
Mình đi đêm đã mua ít miếng dán phản quang chưa ý nhỉ?

hoangbazen83
01-09-2010, 07:06
Dậy rồi, lại có tâm trạng háo hức nên ứ ngủ được. Chúc mọi người ngày mới vui vẻ và trôi qua nhanh nhé (để còn đến giờ để lên đường ý mà).
- Anh em Gà nào đi chuyến lúc 1h thì 11h - 11h30 có mặt ở 36 Dương Quảng Hàm nhé. Chúng ta sẽ đi ăn trưa rồi mới lên đường.

(D) Tigo
01-09-2010, 07:52
Chúc Gà lên đường vui vẻ, đi an toàn về hạnh phúc.

Từ sáng qua đến giờ vẫn như ng đang mơ, có những việc bất ngờ mà lại đúng vào thời điểm còn bất ngờ hơn nữa, chỉ còn biết nói lời rất tiếc phải lỡ hẹn HG cùng các Gà thân.

(D) Tigo
01-09-2010, 07:59
Vài kinh nghiệm chạy cung HG, chia sẻ với nhà Gà (chủ yếu là về chạy xe):

- Công an và "đặc sản" bắn tốc độ: Phổ biến ở cầu vượt vào thành phố Vĩnh Yên (leo dốc mà bắt chạy 40km/h mới ác); khu vực nhà khách tỉnh uỷ Vĩnh Phúc; toàn bộ khu vực thành phố Tuyên Quang (công an TQ rất chịu khó thay đổi địa điểm núp); đầu thị xã Hà Giang.

- Ôm cua và đổ đèo: Tần suất ôm cua tính từ thị xã Hà Giang tới Mèo Vạc là rất lớn, có những đoạn cua cực gấp. Nếu các bạn vào cua theo hướng xiên chéo sang làn đường ngược chiều thì trọng tâm xe sẽ vững hơn, nhưng lại rất nguy hiểm (lấn sang làn đường ngược chiều mà); giải pháp hợp lý nhất là bám sát lề bên phải của làn đường mình đi, nhưng nhất định phải giảm tốc độ để tránh trượt ngã. Đổ đèo thì không cần phải nói nhiều rồi nhỉ, lên số nào xuống số ấy (nói vậy nhưng 99% khả năng sẽ có bạn vẫn dìm số ép côn :))). Gặp xe to, tránh lên dốc quá gần sau nó, và tránh xuống dốc ngay trước mặt nó.

- Tầm quan sát: Nhìn gần và nhìn xa, đều phải linh hoạt. Không nhìn xa thì không phán đoán được hướng cần điều chỉnh tay lái; còn không nhìn gần thì chỉ cần dăm ba hòn đá nhỏ lăn xuống từ sườn núi cũng có thể là những cái bẫy nguy hiểm (nhất là khi vào cua). Điều này cũng có nghĩa là nếu chạy đêm, xế cần linh hoạt giữa đèn cốt và pha.

- Ma lực phong cảnh: Thấy gì hấp dẫn quá thì dừng hẳn lại mà ngắm, hoặc cùng lắm thì chạy chậm mà xem; đừng tìm cách kết hợp giữa tốc độ và khả năng tả cảnh bằng mắt và miệng.

...

Chúc các bạn lên đường bình an, vui khoẻ.

Kinh nghiệm đi đèo của bác nguoilangbat nói trên là rất quý cho chuyến đi này của nhà mình, mng học theo nhé. Và có thêm nữa là nếu có gặp bẫy đá k thể tránh kịp thì xế giữ chắc tay lái, thẳng xe phá bẫy, k tránh kịp mà cố tránh rất nguy hiểm, lúc đấy ôm ngồi sau cẩn thẩn dễ trượt khỏi xe :) -->cần ôm xế cho chắc

hoangbazen83
01-09-2010, 08:12

Từ sáng qua đến giờ vẫn như ng đang mơ, có những việc bất ngờ mà lại đúng vào thời điểm còn bất ngờ hơn nữa, chỉ còn biết nói lời rất tiếc phải lỡ hẹn HG cùng các Gà thân.

Đợi đàn gà về, làm 1 tờ văn bản nói lí do chính đáng cho vấn đề ở nhà nhé, nhớ lấy dấu đỏ của phường để chứng thực.

noroyoko
01-09-2010, 11:04

Gà chú không đi thì gà Cháu tính sao đây nhỉ??? Em ở xa mù thông tin quá trời !!

Nguyen Thi Huyen
01-09-2010, 11:23
Gà chú không đi thì gà Cháu tính sao đây nhỉ??? Em ở xa mù thông tin quá trời !!

Cháu cứ lên đúng h, 5 h có mặt tại chỗ mẫy con Ngựa bên Nam Thăng Long là ok! Mọi chuyện đã dc sắp đặt hết rồi nhé!

kesanruoi
01-09-2010, 11:36
Do mình ko theo dõi kịp hay sao mà xin thề có ông trời chứng dám nếu Dopping ko bảo thì mình cứ tg mọi ngừoi tập trung ở nhà hát lớn như mọi khi cơ đấy....chắc mình già quá rồi...chẹp

duycong8282
01-09-2010, 11:52
nào cùng nhau đi xe máy nào cùng nhau đi chơi thôi=))

cục mỡ
01-09-2010, 15:28
Hà Giang, giờ G sắp điểm. Hồi hộp quá.

Mer1320
01-09-2010, 22:18
Nhà gà đã lên đường, mong một chuyến hành trình mới và khám phá, lại mới nhậu về thôi đi ngủ :)) Có j mọi người up ttin lên nhá. Nhớ...!!! (beer)

nguoilangbat
02-09-2010, 23:05
Hình như mình đã "thoáng gặp" nhà Gà, tại đây (https://www.phuot.vn/threads/10772-%C4%90o%C3%A0n-308-Ho%C3%A0ng-Su-Ph%C3%AC-T%C3%A2y-C%C3%B4n-L%C4%A9nh-X%C3%ADn-M%E1%BA%A7n-t%C6%B0%E1%BB%9Dng-thu%E1%BA%ADt-t%E1%BB%AB-h%C3%A0nh-tr%C3%ACnh/page2).

cục mỡ
03-09-2010, 09:25
OOPS. Chưa kịp lên tới mảnh đất thị xã HG. PHải quay về. SAo buồn quá.

Mer1320
03-09-2010, 10:59
OOPS. Chưa kịp lên tới mảnh đất thị xã HG. PHải quay về. SAo buồn quá.

Có chuyện j vậy, thế ôm cục mỡ đi với ai ?

cục mỡ
05-09-2010, 09:22
Có chuyện j vậy, thế ôm cục mỡ đi với ai ?
Có chuyện riêng, quan trọng nên em phải về. ÔM của em thì chuyển sang ôm xế khác thui. HÍc. May mà đoàn mình dư xế.

Nguyen Thi Huyen
05-09-2010, 10:56
11h Các Gà chủân bị lên đường về Hà Nội!

Cả chuồng đi chơi ở nhà ko có ai chăm sóc chuồng cả~

Xu_iu
05-09-2010, 21:47
Đag đợi nước nóng để tắm :(

Em Xu lên điểm danh đầu tiên, cả đoàn đã về đến HN an toàn, chuyến đi thành công tốt đẹp

Chỉ tội mỗi cái FC Gà haizzzzzzzzzzzz.......

Mà xe ai chưa hỏng đồng hồ km thì cho em bít chính xác số KM đoàn Gà đã đi trong 5 ngày nhé:(

kesanruoi
05-09-2010, 21:48
Điểm danh đê.....:D
Hẻo Hẻo đã về đến nhà an toàn, "phần còn lại" lại đi xõa tiếp...thanks mọi người về 1 chuyến đi vui vẻ và an toàn....đầu vẫn đang quay quay (khả năng là do phóng tít quá). Về đến HN vẫn cố thêm 1 quả siêu stupid (chẹp - đúng là cái số phận con Ruồi và con Ốc)
Một lần nữa cảm ơn mọi người, đặc biệt là các thành viên ban tổ chức: F1, dopping, momo, vava....đặc biệt là xế Súng to (c)

(D) Tigo
05-09-2010, 21:50
Đề nghị Ga viêt ngay hồi ức nhé.
@ Ruồi: quả stupid là như thế nào e???

gnut
05-09-2010, 21:52
hú hú hú báo danh báo danh

(D) Tigo
05-09-2010, 21:52
Tí quên. Chuc mừng mọi người về nhà an toàn cả nhé, Còn bé Út đang trên Oto thôi

namhgi
05-09-2010, 23:27
Đề nghị Ga viêt ngay hồi ức nhé.
Gà chú chờ thêm chút nữa nhé, để cho mọi người thở chút đã, lúc đấy lại chả đọc mỏi ... ra ấy chứ.
There are currently 4 users browsing this thread. (4 members and 0 guests)
namhgi*
duycong8282
Nguyen Thi Huyen+
gnut
Còn những người khác mau đi ngủ đi thôi

ocbong
05-09-2010, 23:36
Báo danh cái rồi đi ngủ :D tối nay thể phải nằm úp thôi FC phải làm việc quá độ :((
@Ruồi: "Cô tin tôi đi, sure mà" =))

vava
05-09-2010, 23:40
:DÀ há, bon chen điểm danh. Hà Giang cho ta cảm giác "đã mắt" ghê cơ, hehehe...Viết hồi ức cho nóng nào :D

amasawa
06-09-2010, 00:11
đã nhậu về,oh yeah.

wishes2004
06-09-2010, 08:36
hehe... hum qua vìa tắm giặt xong chưa kịp điểm danh đã lăn kềnh ra ngủ chẳng bít đất trời gì nữa.
1 chuyến đi tốt đẹp và vui vẻ. Tks nhà Gà nhiều, thiệt là nhiều!
Chúc bà kon tuần mới zuize! :)

Sutuomanhi
06-09-2010, 09:34
Hiiii, điểm danh cái nào, hôm qua về tắm xong lên giường bật cái máy tính đang chờ nó khởi động thì ngủ xừ mất :D, hôm nay đi làm FC lại như bình thường :))

huonggiangf1
06-09-2010, 11:01
F1 về đến nhà lúc 10h tối hôm qua sau khi xế Gà Trưởng từ cầu Thăng Long. Mệt và buồn ngủ nên sáng nay dậy đi làm muộn.

Mọi người đợi F1 post xong 5 bài cho 5 ngày rồi viết hồi ức ở đây (https://www.phuot.vn/threads/10861-Hồi-ức-Hà-Giang-của-Đàn-Gà?p=248532#post248532) nha. Đề nghị ko buôn bán bên đó nha :D. Ai có ảnh thì up ảnh luôn.

gnut
06-09-2010, 12:16
Hôm nay có hoạt động gì không chị F1 ơi :D

Nguyen Thi Huyen
06-09-2010, 12:32
Doping hôm qua về tắm rửa xong giặt dc hết đống quần áo là ngủ mất nên hôm nay mới tập hợp dc thu chi gửi cho mọi người nè
Hôm nay đi làm thấy không quen :((.Ghét thật, sao ta phải đi làm nhỉ:Dam
Doping có mấy việc xin thông báo!
1. Doping đã gửi mail chi tiết thu chi vụ Hà Giang cho cả nhà, ai chưa nhận dc mail báo để Doping gửi lại
2. Mọi ng sẽ off để copy ảnh cụ thể
19h30 ngày 08/09/2010 tại quán café Mộc trên Đường Trần Đại Nghĩa

Mọi người nhớ mang theo đồ nghề: ổ cứng + USB + máy tính đã xạc đầy pin
Ai đến muộn sẽ phải thanh tóan tiền nước cho cả nhà.

3. Ngày mai 7/9/2010 SN F1 cả nhà tính sao nhỉ?

Thông báo hết ! :D

hoangbquang
06-09-2010, 14:15
Hôm nọ gặp nhóm Gà này ở Lũng Cú, hôm nay vào Phuot.com xem ảnh của các bạn cái nhưng không thấy post lên nhỉ?

huonggiangf1
06-09-2010, 15:26
Hôm nọ gặp nhóm Gà này ở Lũng Cú, hôm nay vào Phuot.com xem ảnh của các bạn cái nhưng không thấy post lên nhỉ?

Tối thứ 4 nhà em mới đi off để copy ảnh, khi đó cả nhà sẽ thay nhau post ảnh lên hồi ức hầu các bác nha. :)

hautp
06-09-2010, 15:43
cả đi lẫn về hết 1150km đấy nhé mọi người

hoangbazen83
06-09-2010, 17:13
cả đi lẫn về hết 1150km đấy nhé mọi người

Đi dài quá anh nhỉ, xe về phải chỉnh lại cổ phốt còn tổng thể xe thì ko sao hết, tự nhiên yêu xe dream dã man, chinh chiến Cao Bằng với Lũng Cú mà không sao cả. Tí cho nó đi tắm rửa 1 chút cho mát mẻ. HG ơi 1 ngày gần nhất sẽ lại lăn bánh trên từng con đèo nhỏ, chưa nhìn thấy lúa chín, chưa được ngửi mùi lúa chín và quan trọng là chưa được chụp ảnh xả láng ở HG.

gnut
06-09-2010, 17:13
Em vừa vào đọc cái bài về các con đèo của bác , nghe mấy vụ tai nạn các bác kể mà ghê quá :(

gnut
06-09-2010, 19:44
Doping hôm qua về tắm rửa xong giặt dc hết đống quần áo là ngủ mất nên hôm nay mới tập hợp dc thu chi gửi cho mọi người nè
1. Doping đã gửi mail chi tiết thu chi vụ Hà Giang cho cả nhà, ai chưa nhận dc mail báo để Doping gửi lại

Để luôn 7h/8/9/10 cho nó Hoàng Đạo :D

cục mỡ
06-09-2010, 21:15
Để luôn 7h/8/9/10 cho nó Hoàng Đạo :D
cũng hay. A, thằng này giỏi

hautp
06-09-2010, 21:40

hic hic , zìa sg rồi , mọi người upload lên FTP nhé ( sẽ gởi thông tin qua email cho mọi người )
Note : hôm qua mọi người có đi ăn lẩu gà ở gần quán đấy !

vava
06-09-2010, 22:00
cũng hay. A, thằng này giỏi

Được em đào tạo tất nhiên là khác rồi, Đụt nhở :))

Xu_iu
06-09-2010, 23:48
Nóng lòng đến T4 để cop ảnh quá....

Hix...Mấy hum bận làm mẫu, chả chụp được mấy...

hoangbazen83
07-09-2010, 02:25
Mọi người vào đây http://ttvnol.com/f_233/1256234 để chia buồn với 2 bạn xấu số nhé.

(D) Tigo
07-09-2010, 07:44
Nhà tang lễ cách cty mình có 200m. Chia buồn với gia đình 2 bạn.

kuden
07-09-2010, 08:35
Sặc chẳng nhẽ nhìn mình mỏng manh dễ vỡ thế này mà nỡ lòng nào ăn mình sao. Gặp nhau cái đê.
Spam chút...Nói vậy thôi, chứ có dịp gặp nhau SG-HN cái.
Ở miền Đông Nam Bộ (thôn quê tớ) thông thường theo lể chọi gà, thì khi gà chọi đá xong con thua sẽ bị hầm cách thủy cho mềm nhủng và sau đó chấm muối tiêu chanh. Nguyên vật liệu là gà nòi, gà tre già (2 con này thịt tươi đều giai cả) - 1 số thì bảo là gà chọi. :D
Àh quên, nói đến lể chọi gà là đầu tháng 6 hoặc cuối tháng 12, mỗi lần diễn ra 12 cặp tượng trưng cho 12 tháng trong năm. Thời gian gần đây 2 năm, do lợi dụng việc chọi gà để tiến hành cá độ nên đã bị Ban Quả Lý Thị Trấn phối hợp cùng Công An Địa Phương tạm thời ngừng các buổi lể hội này.

Phongvan2013
07-09-2010, 09:03
Mọi người vào đây http://ttvnol.com/f_233/1256234 để chia buồn với 2 bạn xấu số nhé.

Ít ra cũng có duyên gặp Dim Hàng Pro. Chia buồn với gia đình 2 bạn.Thương thật
Lời cảnh báo cho tất cả những ai đi phượt.

Nguyen Thi Huyen
07-09-2010, 09:18
Ối giời!

Từ sáng đến h Doping đã lập dc khoảng 20 cái lệnh Ck và gui dc 17 cai mail xác nhận trả tiền cho nhà Gà! (keke chiều tiền sẽ đến tay mọi người, :d Riêng Chị Nhàn chỉ cần 2p sau là có xiền lun :D)

Mình phục mình quá cơ!

Gà đâu cho Doping số Tk để CK nốt nào :D
( Toàn ăn căp thời gian của cơ quan) =))

wishes2004
07-09-2010, 09:23
hahaa...ngồi làm việc chăm chỉ ghia quá ta :D
Tks Doping nhìu! 9day Gà! ^^

vava
07-09-2010, 09:41
Hèm, vừa lượn qua FB, thấy bac Gà Máu hẹn nhà Gà Điện Biên mà lại thấy rạo rực :D :D

hoangbazen83
07-09-2010, 09:48
Nhà tang lễ cách cty mình có 200m. Chia buồn với gia đình 2 bạn.

Dũng thay mặt đàn Gà qua chia buồn với 2 bạn ý được không. Tiền sẽ được lấy từ Quĩ Gà ra.200k (việc gấp nên chưa bàn với cả chuồng, đã nói qua với F1, cả nhà thông cảm nha). Có gì D về cho mọi người biết nha.

Spam chút...Nói vậy thôi, chứ có dịp gặp nhau SG-HN cái.
Ở miền Đông Nam Bộ (thôn quê tớ) thông thường theo lể chọi gà, thì khi gà chọi đá xong con thua sẽ bị hầm cách thủy cho mềm nhủng và sau đó chấm muối tiêu chanh. Nguyên vật liệu là gà nòi, gà tre già (2 con này thịt tươi đều giai cả) - 1 số thì bảo là gà chọi. :D
Àh quên, nói đến lể chọi gà là đầu tháng 6 hoặc cuối tháng 12, mỗi lần diễn ra 12 cặp tượng trưng cho 12 tháng trong năm. Thời gian gần đây 2 năm, do lợi dụng việc chọi gà để tiến hành cá độ nên đã bị Ban Quả Lý Thị Trấn phối hợp cùng Công An Địa Phương tạm thời ngừng các buổi lể hội này.

Sẽ có lúc mình gặp nhau. Hân hạnh được làm quen với bạn.

hoangbazen83
07-09-2010, 09:54
Hèm, vừa lượn qua FB, thấy bac Gà Máu hẹn nhà Gà Điện Biên mà lại thấy rạo rực :D :D

Làm đi đã em ơi, ai cũng hết xiền rồi, cày đi vụ đấy sang năm mà.

Nguyen Thi Huyen
07-09-2010, 10:11
Anh Dũng đi chia buồn với 2 bạn ấy giúp Em. Em sẽ lấy tiền quỹ ra ạ!

Thật may là cả nhà mình về nhà an toàn :)

vava
07-09-2010, 10:18
Làm đi đã em ơi, ai cũng hết xiền rồi, cày đi vụ đấy sang năm mà.
Hehe, em chỉ nói cảm thấy rạo rực thôi mà. Muốn đi là 1 chuyện, nhưng thực tế lại khác, e bít mà...tình trạng của em cũng same mọi người thoi.

(D) Tigo
07-09-2010, 10:36
Anh Dũng đi chia buồn với 2 bạn ấy giúp Em.

Mình đã qua chia buồn cúng gia đình bạn ý, thấy nghẹn ngào xúc động khi thấy người thân và bạn bè của bạn ấy đang nức nở :(

vinhtoan_2000
07-09-2010, 10:36
Cả nhà Gà về an toàn là tốt quá rùi. cám ơn nhà Gà nhà & hy vọng sớm gặp lại (sớm nhất là 2011 nhé hihi) cung đường DBP (nhớ báo sớm thời gian để xem còn bok vé rẻ nữa hihi). Chúc cả nhà nhiều sức khỏe & công tác tốt nhé nhất là luôn zui tuoi

hautp
07-09-2010, 10:58
http://www.gadibui.com/html/?p=320 : thầy giáo ở Lũng Cú comment cám ơn đàn gà nhà mình kìa

trungtaymo
07-09-2010, 11:04
Gà gà... Mấy bác Miền nam vào rùi thì tìm cơ hội gửi cho ace ngoài này "chút nắng, chút gió, và...1 chút cái đó" nhé ^^

hoangbazen83
07-09-2010, 15:32
Gà gà... Mấy bác Miền nam vào rùi thì tìm cơ hội gửi cho ace ngoài này "chút nắng, chút gió, và...1 chút cái đó" nhé ^^

Em phải nói rõ nó là cái gì chứ. Anh toàn, Hậu gửi cho thằng em nó cái gì kìa
@ Hậu: Xin cho mình cái code porte đi huhuhu.

Mer1320
07-09-2010, 21:48
Mọi người trong nhà gà đi đến nơi về đến chốn là niềm vui cho những người ở nhà ...Thân...Yêu !!!

vinhtoan_2000
08-09-2010, 07:57
Hot girl Sài Gòn giữa phiên chợ vùng cao

http://vnexpress.net/GL/Xa-hoi/Du-lich/2010/09/3BA2016A/

huonggiangf1
08-09-2010, 10:19
Mọi người trong nhà gà đi đến nơi về đến chốn là niềm vui cho những người ở nhà ...Thân...Yêu !!!

Anh Mer thân yêu tối nay nhớ đi off đúng giờ để ko bị nộp phạt nhé :D

hoangbazen83
08-09-2010, 10:20

Biết thế nhà mình cũng làm quả chicken dance trên này cho anh em Hà Giang sợ luôn.

Nguyen Thi Huyen
08-09-2010, 10:27

Cái bọn đi Vepas, chẹp ko đỡ dc bọn này, sặc mùi thương mại....

herovdc
08-09-2010, 10:30
Chúc mừng nhà Gà về đến chuồng an toàn. Hôm nào tổ chức giao lưu lại nhé hôm trước có mỗi chú Gà mờ đến nhậu chưa đã...(beer)

Sutuomanhi
08-09-2010, 10:33
Biết thế nhà mình cũng làm quả chicken dance trên này cho anh em Hà Giang sợ luôn.

Ừ nhỉ, sao mình lại quên mất nhỉ, làm điệu chicken dance ở giưa chợ thì thôi rồi đượm ơi :))

huonggiangf1
08-09-2010, 10:42
Chúc mừng nhà Gà về đến chuồng an toàn. Hôm nào tổ chức giao lưu lại nhé hôm trước có mỗi chú Gà mờ đến nhậu chưa đã...(beer)

Cám ơn bác CVN phẩy ạ.

Gà Trống kìa, mấy gà sâu rượu đâu rồi mau lên tiếng đi thôi.

vava
08-09-2010, 11:01
Ừ nhỉ, sao mình lại quên mất nhỉ, làm điệu chicken dance ở giưa chợ thì thôi rồi đượm ơi :))
Không sao không sao, còn quay lại nữa cớ mà :))

trangmoon
08-09-2010, 12:20
e xin chào toàn thể " đàn gà ",e bon chen muốn làm wen với các gà nhà ta,tết này e về HN có ý định đi Tây Bắc,xem các bác ai có chuyến nào e đu theo với,nhưng đầu tiên là ra mắt đàn gà cái đã :D

nem_162
08-09-2010, 12:43
e xin chào toàn thể " đàn gà ",e bon chen muốn làm wen với các gà nhà ta,tết này e về HN có ý định đi Tây Bắc,xem các bác ai có chuyến nào e đu theo với,nhưng đầu tiên là ra mắt đàn gà cái đã :D

--> thế Tết này là tết nào? - âm hay dương lịch hả bé moon? Âm lịch thì nhà Gà đi Ngọc Long Tuyết Sơn rồi, có sức thì bạn cứ "đu". Còn tết Tây thì chưa rõ lịch.
Mà bé moon có chỗ đẹp hơn để ra mắt đàn Gà đấy, sang bên topic "Các members mới vào đây để dăng kí làm Gà" để biết rõ hơn nhé!

trangmoon
08-09-2010, 12:54
tết là gần tết ta đó bác,e chỉ đu theo gần dịp tết thui,ok e wa đki liền :D

gnut
08-09-2010, 14:04
tết là gần tết ta đó bác,e chỉ đu theo gần dịp tết thui,ok e wa đki liền :D

Gần tết ta là tết tạt nước của LÀo ah trang ơi

vinhtoan_2000
08-09-2010, 14:33
'Bác' tin đồn công chức, học sinh được nghỉ dịp đại lễ
http://vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2010/09/3BA201EA/

cục mỡ
08-09-2010, 15:09

ui, đi nhậu đi anh em ơi. Tổ chức quây đê.

vava
08-09-2010, 17:15
'Bác' tin đồn công chức, học sinh được nghỉ dịp đại lễ
http://vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2010/09/3BA201EA/
OOOOOOOOOiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii, nếu vậy thì buồn hầy, đang tính nghỉ lâu dài đi khu trong 1 chuyến

duycong8282
08-09-2010, 18:00
mưa to quá ai đi off tắm mưa thì vuốt cho cái nao hehe:gun:gun

kesanruoi
08-09-2010, 18:15
Chẹp, 2 ngày giời đi làm về ngày nào cũng ướt nhẹp vì tội ko mang áo mưa....mày còn lâu mới khỏi ốm đc Ruồi ah

Mer1320
08-09-2010, 20:55
Cám ơn bác CVN phẩy ạ.

Gà Trống kìa, mấy gà sâu rượu đâu rồi mau lên tiếng đi thôi.

Em ơi nhà Gà kô có ai sâu rượu, em lỡ lòng nào chém vậy làm các bác sợ....:))
@bác Hero : bác có tạt ngang qua nhà gà thì bác chém nhẹ tay thôi chứ hôm trc là ai "dỗi" lên giường nằm ấy nhế (beer)

Nguyen Thi Huyen
08-09-2010, 22:38
Doping đã về nhà! Điểm danh cái nào?

Cả nhà chưa ai về sao?????????

Mrdungvanle8x
09-09-2010, 00:01
à hôm nay mọi người coppy hết ảnh rồi chứ ạ, em đã chỉnh qua shop 1 tí ti mấy cái ảnh tập thể ai có nhu cầu chỉnh sửa cái ảnh nào thì vứt qua cho em nhé!

huonggiangf1
09-09-2010, 00:13
Tin này đã được đưa trên topic Gà's Birthday nhưng có vẻ như có người vẫn chưa nghe đến nên F1 xin phép đưa lại sang bên này để cả nhà đọc được. Tin này cũng hơi riêng tư nên F1 ko đưa lên topic Thông tin Gà.

Rằng thì mà là... để đáp lại tình cảm và những bất ngờ mà các Gà đã thức đêm mò hôm mang lại cho F1 hôm trước, em xin chân thành mời cả nhà mình tới dự buổi tiệc SN của em được tổ chức lại vào hồi 20h tức 8h tối thứ 6 ngày 10/9/10 tại karaoke VOL 2 trên đường Trần Khát Trân (đoạn gần ngã tư Lò Đúc).

Sự hiện diện của mọi người là niềm vui và là niềm vinh hạnh cho F1 em.

Thông báo này thay cho giấy mời :).

hoangbazen83
09-09-2010, 01:17
Anh xin lỗi nhé, anh cũng đã chia vui cùng với em, còn hôm sắp tới anh xin phép vắng mặt vì đúng ngày SN gấu.
Mọi người đi chơi vui vẻ nha, chụp nhiều ảnh đấy.

vinhtoan_2000
09-09-2010, 08:22
Anh cũng xin lỗi hẹn dip khácc nhé vì xa quá hihiih. chúc ca nhà zui hết mình. (Công & Sáng chén giùm anh với nhé)

kesanruoi
09-09-2010, 08:33
Tin này đã được đưa trên topic Gà's Birthday nhưng có vẻ như có người vẫn chưa nghe đến nên F1 xin phép đưa lại sang bên này để cả nhà đọc được. Tin này cũng hơi riêng tư nên F1 ko đưa lên topic Thông tin Gà.

Rằng thì mà là... để đáp lại tình cảm và những bất ngờ mà các Gà đã thức đêm mò hôm mang lại cho F1 hôm trước, em xin chân thành mời cả nhà mình tới dự buổi tiệc SN của em được tổ chức lại vào hồi 20h tức 8h tối thứ 6 ngày 10/9/10 tại karaoke VOL 2 trên đường Trần Khát Trân (đoạn gần ngã tư Lò Đúc).

Quả này phải đi rồi...lâu lắm ko đc hò hét. Dấm dúi từ đợt HG mà chưa có cơ hội. Hẻo Hẻo xin 1 xuất nhá

huonggiangf1
09-09-2010, 08:50
Anh xin lỗi nhé, anh cũng đã chia vui cùng với em, còn hôm sắp tới anh xin phép vắng mặt vì đúng ngày SN gấu.
Mọi người đi chơi vui vẻ nha, chụp nhiều ảnh đấy.

Ôi trời anh vắng mặt thì còn gọi gì là vui nữa :((. Hay tổ chức SN Gấu luôn đi anh?

kesanruoi
09-09-2010, 08:50
Hôm qua em Trung có 1 ideal rất hay: hay hôm nào nhà mình tập trung đi hiến máu đi, ủng hộ em ý, gà lớn, gà bé, gà già, gà trẻ nhà mình toàn đô vật cả, trừ vài mem thấp bé nhẹ cân như Xu, Phăn, F1 thôi. Ruồi xin khẳng định là không hề có ảnh hưởng j cả đâu, hơi hơi buồn ngủ 1 tẹo thôi. Rất mong các đồng chí gà chiến ủng hộ ý kiến này.(c)(c)(c)

wishes2004
09-09-2010, 09:35
20h tức 8h tối thứ 6 ngày 10/9/10 tại karaoke VOL 2 .hihi... mình xin đi hát từ 19h ngày 10/9/10 có được k ta? :P :D

Xu_iu
09-09-2010, 10:23

Sorry F1 cùng cả Chuồng, tối nay em Xu phải tự kỷ ở nhà, Vì Đại ka nhà em tối nay ở HN, em phải ở nhà tu dưỡng đạo đức :(

huonggiangf1
09-09-2010, 10:25
Sorry F1 cùng cả Chuồng, tối nay em Xu phải tự kỷ ở nhà, Vì Đại ka nhà em tối nay ở HN, em phải ở nhà tu dưỡng đạo đức :(

Tối mai mà em. Tối mai Đại ka nhà em có ở HN em vẫn đi đc mà nhỉ.

ocbong
09-09-2010, 11:44
Đăng kí một chân hiếm máu chỉ sợ ngta bảo máu nhiều mỡ ko cho hiến =))

cục mỡ
09-09-2010, 11:51

anh đăng kí hát 20 bài tặng em nhé

hoangbazen83
09-09-2010, 11:59
Ôi trời anh vắng mặt thì còn gọi gì là vui nữa :((. Hay tổ chức SN Gấu luôn đi anh?

A dang cố gắng thu xếp để có mặt đây em a. Vì còn tổ chức ở nhà nữa.

Hôm qua em Trung có 1 ideal rất hay: hay hôm nào nhà mình tập trung đi hiến máu đi, ủng hộ em ý, gà lớn, gà bé, gà già, gà trẻ nhà mình toàn đô vật cả, trừ vài mem thấp bé nhẹ cân như Xu, Phăn, F1 thôi. Ruồi xin khẳng định là không hề có ảnh hưởng j cả đâu, hơi hơi buồn ngủ 1 tẹo thôi. Rất mong các đồng chí gà chiến ủng hộ ý kiến này.(c)(c)(c)

Anh ủng hộ luôn, xin 1 slost đi đầu tiên luôn nhé.
@Trung : Có đợt thì alo a nhé.

momo
09-09-2010, 14:03
Anh cũng xin lỗi hẹn dip khácc nhé vì xa quá hihiih. chúc ca nhà zui hết mình. (Công & Sáng chén giùm anh với nhé)

Sao lại Công với a Sáng? tại sao lại ko có em? :((

Nguyen Thi Huyen
09-09-2010, 17:31
Doping xin phép ko đi dc. Vì có việc! Sorry mọi người! Sorry F1!

Doping ko thể sắp xếp dc :(

wit_eyes
09-09-2010, 17:43
http://www.facebook.com/notes/dim-hang-pro/thong-bao-cua-nha-dim-hang-ve-vu-viec-vua-qua/159269580750434

Rất nhiều điều nhà mình cần lưu ý :(

Mer1320
09-09-2010, 21:02
Vậy là mai F1 mừng sn muộn ah, thế trong th 9 này nhà Gà mình còn ai sinh th 9 nữa kô. Có khi nhà Gà off sinh nhật mừng F1 hoặc với ai đó cái nhể :D
Cả nhà xem cuối tuần này chủ nhật 12.9 cả nhà off nhậu cái nhỉ ( sáng hay chiều mọi người xem sao ) quán thì có khi qua quán Tào Thị ở khu Linh Đàm không gian rộng thoáng hơn nữa đồ ăn khá ngon mà giá kô chat, lại ngồi giữa hồ chém gió 8 chuyện cả nhà thấy sao. Đồng thời có khi lên plan cho th 10 th 11 và 12 đi đâu ....Cả nhà cho ý kiến ...(beer):))

noroyoko
10-09-2010, 08:46
Huhu, lại đành xin lỗi f1 òy ;((

namhgi
10-09-2010, 08:46

Cảm ơn lời mời của em. Vụ này anh lại phải quan sát từ xa rồi, chán.

Anh cũng ủng hộ vụ này, từ thủa bé a mới hiến máu 1 lần, cho máu người thân 2 lần, 5 năm rồi chưa thử máu ko biết dư lào, nhưng a chỉ xuống hn vào CN thôi chả biết có hiến được ko nhỉ.

anh đăng kí hát 20 bài tặng em nhé

Em rều định không cho ai thể hiện giọng hát hay sao mà đăng ký hát tận 20 bài lận?

kesanruoi
10-09-2010, 08:56
Anh cũng ủng hộ vụ này, từ thủa bé a mới hiến máu 1 lần, cho máu người thân 2 lần, 5 năm rồi chưa thử máu ko biết dư lào, nhưng a chỉ xuống hn vào CN thôi chả biết có hiến được ko nhỉ.
(c)

CN càng chuẩn anh ah, ngta cũng cố gắng tổ chức vào các ngày nghỉ để thuận tiện mọi người mà, vậy em Trung để ý vụ này nhá, có dịp nào thì thông báo trc 1, 2 ngày để anh chị còn biết

namhgi
10-09-2010, 08:59
(c)

CN càng chuẩn anh ah, ngta cũng cố gắng tổ chức vào các ngày nghỉ để thuận tiện mọi người mà, vậy em Trung để ý vụ này nhá, có dịp nào thì thông báo trc 1, 2 ngày để anh chị còn biết

Nếu vào ngày 26 tháng 9 thì càng OK hôm đó a có một buổi chiều "rảnh rỗi".

huonggiangf1
10-09-2010, 10:34
Ôi giời ơi bận ơi là bận mà vẫn ko thể bỏ qua được vụ này.

Nhà Gà chuẩn bị có cơ hội Nam tiến với Jetstar nè.

Với sự giúp đỡ của anh Toàn, F1 đang kiếm được mấy ngày vé rẻ (100k/chiều chưa thuế má):

- HN - HCM ngày 8/12/2010
- HCM - HN ngày 15/12/2010

Với 1 tuần này chúng ta sẽ có cơ hội chinh phục cực Nam và DBSCL, đặc biệt là thăm Gà SG.

Anh Toàn đang book vé ra HN chơi vào từ 11/1/2011 đến 22/1/2011 nên chúng ta sẽ đi vào tháng 12.

Những ai tham gia chuyến này thì đăng ký khẩn cấp với F1. Giờ chót là 1h chiều nay để book vé nha. Khẩn khẩn...........

kesanruoi
10-09-2010, 10:41
Nghỉ dài quá nên khó chuồn lắm, thèm rỏ rãi

Nguyen Thi Huyen
10-09-2010, 12:02
Ôi thèm quá cơ! Nhưng nghỉ dài thế này thì mình chịu hu hu! hic hic! :(( :((

huonggiangf1
10-09-2010, 12:52
Ôi giời ơi bận ơi là bận mà vẫn ko thể bỏ qua được vụ này.

Nhà Gà chuẩn bị có cơ hội Nam tiến với Jetstar nè.

Với sự giúp đỡ của anh Toàn, F1 đang kiếm được mấy ngày vé rẻ (100k/chiều chưa thuế má):

Với 1 tuần này chúng ta sẽ có cơ hội chinh phục cực Nam và DBSCL, đặc biệt là thăm Gà SG.

Anh Toàn đang book vé ra HN chơi vào từ 11/1/2011 đến 22/1/2011 nên chúng ta sẽ đi vào tháng 12.

Những ai tham gia chuyến này thì đăng ký khẩn cấp với F1. Giờ chót là 1h chiều nay để book vé nha. Khẩn khẩn...........

Đã hết cơ hội đặt vé cho tuần này. Đợi tuần sau vậy. Ai có thể đi thì chuẩn bị tinh thần đi nha. F1 alo 1 cái là đặt luôn ko là hết vé ngay đấy. Vé của ai người đó tự đặt nha, vì mỗi lần chỉ đặt đc 1 vé thôi.

noroyoko
10-09-2010, 13:03
Có một tuần rảnh từ 20-25/09/2010, chưa bít đi đâu, nhà mình gơị ý em zơí !!!

hoangbazen83
10-09-2010, 14:36
Mọi người ơi, tuần này hết rồi thì tuần sau, từ giờ đến chủ nhật mọi người thu xếp công việc đi. Cả nhà cùng làm 1 chuyến Nam tiến thăm anh em gà trong đấy nào.
12h đêm chủ nhật ngồi sẵn trên máy. Cùng những thông tin liên quan để làm cho nhanh. Ai chưa có thẻ để chuyển tiền dk thì mượn anh em bạn bè nhé.
- Nếu ai thấy thời gian đi thế là quá lâu thì chơi 3,4 hôm rồi bắt xe khách giường nằm ra, được tham quan trên đường, ăn những món ăn đặc sản mà mình đi qua. Cơ hội có 102 tại sao lại không đi đúng không. Nào là Đầm Sen có rất nhiều trò chơi, Suối Tiên cũng vậy, Đại Nam to nhất trong niềm nam đang cạnh tranh với Vinpeal đảm bảo là đủ các trò chơi không thiếu, có tắm biển nhân tạo, Củ Chi thì ai cũng biết rồi. Sao hả mọi người, thích vậy có nhích không. Cơ hội đến với những người nhanh tay. Và quan trọng là lại được cùng nhau vui chơi, khám và phá.

kesanruoi
10-09-2010, 15:30
Thích thì thích lắm nhưng mờ có mỗi 2 ngày cuối tuần, cùng lắm ăn gian nhà nước thêm đc ngày nữa thôi, đằng này chơi vài ngày rồi đi cũng vài ngày thì cũng ngót cả tuần rồi còn đâu...gớm cái nhà ông này, cứ làm ngta thèm

hoangbazen83
10-09-2010, 15:35
Thích thì thích lắm nhưng mờ có mỗi 2 ngày cuối tuần, cùng lắm ăn gian nhà nước thêm đc ngày nữa thôi, đằng này chơi vài ngày rồi đi cũng vài ngày thì cũng ngót cả tuần rồi còn đâu...gớm cái nhà ông này, cứ làm ngta thèm

Thì chơi ở HCM 3 ngày, về 1,5 ngày, chỉ 5 ngày thôi, em sẽ có 1 tầm nhìn mới, 1 nhận thức và cảm nhận mới, và những thứ như thế đâu phải dễ muốn lúc nào cũng có được, gần cuối năm rồi mà, nhân viên nhà nước được nghỉ cũng dễ nghỉ thôi mà, cuối năm cần gì làm.

Xu_iu
10-09-2010, 15:45
Vẫn phải sory F1 lần nữa.Tối nay em đi tiễn bạn vô Nam lập nghiệp.Chả biết bao giờ mới gặp lại bạn.hì hì, đành sorry F1 vậy :)

Thì chơi ở HCM 3 ngày, về 1,5 ngày, chỉ 5 ngày thôi, em sẽ có 1 tầm nhìn mới, 1 nhận thức và cảm nhận mới, và những thứ như thế đâu phải dễ muốn lúc nào cũng có được, gần cuối năm rồi mà, nhân viên nhà nước được nghỉ cũng dễ nghỉ thôi mà, cuối năm cần gì làm.

Nhận viên nhà nước nghỉ dễ chứ nhân viên Ngân hàng thì đố xin nghỉ được anh nhé. Cuối năm vắt chân lên cổ cũng ko hết viêc.

Chuồng nhà mình từ từ cho em theo với, Cứ liên tục thế này, em chạy cũng ko theo kịp :( Ko đi thì tiếc đứ ruột mà đi thì sắp xếp ko nổi

vava
10-09-2010, 15:51
Nhận viên nhà nước nghỉ dễ chứ nhân viên Ngân hàng thì đố xin nghỉ được anh nhé. Cuối năm vắt chân lên cổ cũng ko hết viêc.

Chuồng nhà mình từ từ cho em theo với, Cứ liên tục thế này, em chạy cũng ko theo kịp :( Ko đi thì tiếc đứ ruột mà đi thì sắp xếp ko nổi
Em thưởng thức cái cuối năm của NN rồi, 2 chân lúc nào cũng trên mang tai :))

namhgi
10-09-2010, 16:08
Chả lúc nào thấy chuồng vắng gà, họ không làm việc hay sao?

There are currently 11 users browsing this thread. (7 members and 4 guests)

1. namhgi*
2. vinhtoan_2000
3. Sutuomanhi
4. Xu_iu
5. huonggiangf1+
6. vava+
7. kesanruoi+

vinhtoan_2000
10-09-2010, 16:12
ý của Hoàng hay đấy tranh thủ tìm được vé vào hoặc vé ra (nếu có cả 2 chiều thì tốt) vì chỉ có 204K/lượt (luôn thuế má rùi). ai có thời gian thì dài ngày còn kg thì ngắn ngày cũng ok mà mọi ngưởi thử xem nhé (khi thanh toán em nào cần thẻ Vía thì anh cho mượn Alo thì anh đọc thông tin cho sau đó nạp tiền trả lại hihi) . Chúc nhà Gà cuối tuần nhiều niềm zui & hạnh phúc, Ah. chúc tôi nay ăn uống vui chơi cho hết mình nhé.

hoangbazen83
10-09-2010, 16:55

Làm NN cuối năm là được thưởng to lắm đấy. Em được thưởng nhớ mời mọi người đi chơi 1 chuyến nhé.

ý của Hoàng hay đấy tranh thủ tìm được vé vào hoặc vé ra (nếu có cả 2 chiều thì tốt) vì chỉ có 204K/lượt (luôn thuế má rùi). ai có thời gian thì dài ngày còn kg thì ngắn ngày cũng ok mà mọi ngưởi thử xem nhé (khi thanh toán em nào cần thẻ Vía thì anh cho mượn Alo thì anh đọc thông tin cho sau đó nạp tiền trả lại hihi) . Chúc nhà Gà cuối tuần nhiều niềm zui & hạnh phúc, Ah. chúc tôi nay ăn uống vui chơi cho hết mình nhé.

CHuẩn đúng không anh toàn. Mà em tưởng anh mua vé rồi mà.

kesanruoi
10-09-2010, 23:19
Uầy, điểm danh cái, vừa sống sót từ vụ thác loạn đêm của nhà Gà về

hoangbazen83
11-09-2010, 00:43
Mãi mình mới lên mạng thế mà cũng thứ 2 hehe, đang khản cổ, thế mà lại hát to, giờ cổ họng bắt đầu đau đau rồi.

nem_162
11-09-2010, 00:59

Với 1 tuần này chúng ta sẽ có cơ hội ]chinh phục cực Nam [/B]và DBSCL, đặc biệt là thăm Gà SG.

--> em có 1 ước ao, em có 1 khát khao, là em sẽ đi hết 4 cực của đất nước cùng với nhà Gà. Nhưng tình hình thế này thì em phải tính chuyện đi đánh quả lẻ thôi. :D
Chúc mọi người book vé thành công và sẽ có 1 chuyến đi thật vui.(c)

hoangbazen83
11-09-2010, 12:40
--> em có 1 ước ao, em có 1 khát khao, là em sẽ đi hết 4 cực của đất nước cùng với nhà Gà. Nhưng tình hình thế này thì em phải tính chuyện đi đánh quả lẻ thôi. :D
Chúc mọi người book vé thành công và sẽ có 1 chuyến đi thật vui.(c)

Có book được đâu em. Chán ơi là chán, e vẫn có cơ hội để chinh phục cùng đàn gà đấy chứ không cô dơn lẻ loi đâu.

(D) Tigo
11-09-2010, 14:50

hungkieu_hp: ma hqua
hungkieu_hp: qua chan a
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: sory
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: tại nhầm time
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: vì có việc đi muộn
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: lúc đi ------ lại cứ nghĩ là còn sơm
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: thế là ung dung
hungkieu_hp:
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: ai ngờ muộn xừ mất
hungkieu_hp: noi chung la tvong
hungkieu_hp: --------------------------------
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: hic
hungkieu_hp: e bao r, len dc lau thi len
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: k phải thế mà
hungkieu_hp: ti`nh ngay li gian
hungkieu_hp: den e con nghi the nua la ngkhac
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo:
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: anh cũng nghĩ thế?
hungkieu_hp: toi hqua cung vui
hungkieu_hp: e bao a tu dau r
hungkieu_hp: len lau thi len
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: ai biết đâu
hungkieu_hp: len kieu do lam gi
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: lúc chuẩn bị đi thì có việc
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: hơn 5h mới đi dc
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: định sáng nay mới về
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: thì lúc trên oto lại có điện thoại
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: sáng nay phải đến cty sớm
:( :(( Anh mời F1 vào dịp khác nhé.

duycong8282
11-09-2010, 19:35
ngày thứ bẩy chán như con gián hic

huonggiangf1
11-09-2010, 22:32
hungkieu_hp: ma hqua
hungkieu_hp: qua chan a
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: sory
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: tại nhầm time
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: vì có việc đi muộn
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: lúc đi ------ lại cứ nghĩ là còn sơm
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: thế là ung dung
hungkieu_hp:
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: ai ngờ muộn xừ mất
hungkieu_hp: noi chung la tvong
hungkieu_hp: --------------------------------
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: hic
hungkieu_hp: e bao r, len dc lau thi len
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: k phải thế mà
hungkieu_hp: ti`nh ngay li gian
hungkieu_hp: den e con nghi the nua la ngkhac
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo:
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: anh cũng nghĩ thế?
hungkieu_hp: toi hqua cung vui
hungkieu_hp: e bao a tu dau r
hungkieu_hp: len lau thi len
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: ai biết đâu
hungkieu_hp: len kieu do lam gi
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: lúc chuẩn bị đi thì có việc
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: hơn 5h mới đi dc
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: định sáng nay mới về
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: thì lúc trên oto lại có điện thoại
ε(•ิิ_•ิ)з Tigo: sáng nay phải đến cty sớm
:( :(( Anh mời F1 vào dịp khác nhé.

Okie anh, em chấp nhận lời mời :D

ngày thứ bẩy chán như con gián hic

Tối mai tổ chức đi nghỉ mát Đền Lừ cho đỡ chán như con gián đi anh đi.

hoangbazen83
12-09-2010, 00:59
Đền Lừ xa quá. Mình đành nghỉ mát ở Hồ Hoàn Kiếm vậy.

gnut
12-09-2010, 18:51
`trên Fb " Hà Nội " đang có thông báo bán áo in hình " I love Hà Nội "

hoangbazen83
12-09-2010, 21:15
100 trang rồi. Lập 1 cái mới thôi

hoangbazen83
12-09-2010, 21:19
Mà đêm nay là qua tuần mới, a e nào đi SG thì ngồi chõm đi thôi.

nem_162
13-09-2010, 03:48
Lâu lâu mới được một mình một chuồng thế này! :D
Hôm qua gặp Gà Trưởng, thấy kể rằng anh Dom đang hỏi mọi người có muốn đi ngắm lúa thực sự chín nữa ko mà lại thấy háo hức quá!:"> Đêm hôm khuya khoắt ko biết làm gì lại lọ mọ sang bên Tìm bạn đồng hành và thấy có chuyến đi Xín Mần - Hoàng Su Phì. Cung đường đau khổ mà ta nguyền rủa ngày trước, thế mà h đã lại chẳng thấy yên. Chỉ có điều họ đi cuối tháng 9 nên lúa rồi sẽ lại ương ương thôi, ko ham mà cũng ko kham được (NT)
Vài dòng luyên thuyên linh tinh của 1 kẻ đang lơ mơ xin được tạm dừng. Chúc cả nhà 1 tuần mới vui vẻ ;)

vinhtoan_2000
13-09-2010, 08:48
Nhà Gà ơi - http://www.jetstar.com/vn/vi/index.aspx sắp diễn ra cho tuần mới . Nhà ta tham khảo nghe