PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Tư vấn du lịch ở Lagi

tranhoanne
16-05-2013, 09:12
Xin chào các anh chị ! em là thành viên mới của diễn đàn hi
Khoảng 2 tháng nữa em và mấy đứa bạn muốn phượt đi LaGi 1 lần , nhưng vì đây là lần đầu nên em muôn tham khảo anh chị về bãi biển này. Tụi em cỡ khoảng 10 người, mong anh chị tư vấn cho em đường đi nào dễ đi ( ý em là đường nào chạy xe máy đẹp đẹp đấy ạ hi ), và ở chổ nào giá cả rẻ ( ko cần ở reshot, mong là ở khách sạn nào giá cả phải chăng thôi ), và cái cuối cùng là ăn uống ở chỗ nào ngon ạ , vừa ăn các bữa chính + ăn hải sản luôn ạ.
Mong anh chị giúp em nha , hi , Xin chúc anh chị nhiều sức khỏe để tha hồ đi phượt khắp nơi nha ! hi em chào anh chị

thanhhero69
16-05-2013, 23:07
Các bác qua đây giúp em mua la bàn đi phượt cái ah , càng đi càng thấy cần nó lắm lắm --------------- { https://www.phuot.vn/threads/95135-T%C6%B0-V%E1%BA%A5n-Mua-La-b%C3%A0n?p=886017#post886017 }

Em chưa đi đây nên không dám phán nhưng cứ mua cái la bàn như em cho chắc bác ah

tranhoanne
17-05-2013, 00:34
uhm ! la bàn thì mình lúc nào cũng có hi ! với lại mình tự trang bị thêm kĩ năng định hứng ko cần la bàn nữa là cũng thêm phần nào tự tin bạn à hi !

thanh hằng
17-05-2013, 08:53
Hi bạn,
Lagi nằm giữa hai trung tâm lớn là Phan Thiết (cách Lagi 68 km về hướng Bắc) và Bà Rịa (cách Lagi 50 km về hướng Đông Nam) ;
La Gi có các thắng cảnh: Đồi Dương, Bãi Dương Cam Bình, Ngảnh Tam Tân, Hòn Bà, Dinh Thầy Thím. Cảng Lagi là một trong những Cảng cá biển vào loại lớn nhất Tỉnh Bình Thuận và khu vực.
Tuyến đường xe máy mà dân phượt từ TP.HCM dung để di chuyến đi Lagi, Phan Thiết, Nha Trang là tuyến đường ven biển bắt đầu từ TX. Bà Rịa, cảnh rất đẹp, đường tốt.
Tại TX. Lagi có KDL Đồi Dương đã được cải tạo rất đẹp, xung quanh có xóm chày, nếu nhóm bạn đạo Phật có thể tham quan dinh thầy thím nổi tiếng.
Đến Lagi thì nên ghé qua Hải đăng Kê Gà, ngọn Hải đăng rất đẹp và cổ xưa giữa biển khơi,cách đất liền không xa. Các bạn có thể xin các anh hải phòng cắm trại và nghỉ tại đây có chỗ ngủ, chăn mền. Còn nếu ko thích thì các bạn có thể thuê nhà nghỉ gần chợ Kê Gà, khu vực cảng cá. Xung quanh đây cũng có nhìu quán ăn ngon nhưng hơi không bình dân lắm!

Bạn có thể tham khảo thêm rất nhiều thông tin về chuyến đi trên các trang hồi ức vì đó là điểm đến khá quen thuộc của Phượt tử khu vực Nam Bộ!

Chúc chuyến đi tốt đẹp!

thienbao11
17-05-2013, 11:06
Chào bạn, bạn nên đi cung đường Sài Gòn - Cát Lái -Bà Rịa - Long Hải - Lộc An -Hồ Tràm _Hồ Cốc -Bình Châu Đến La gi đường tốt và đẹp lắm,khởi hành ở Sài Gòn tầm 5.00am là ok ,về tốc độ thì cho bi nhiêu chạy bi nhiêu,nhưng cung nầy thì cũng ít Hu Go, lâu lâu tăng tốc cho đỡ buồn ngủ, cảnh đẹp tha hồ chụp chọt Thân !

VesMax2013
17-05-2013, 15:36
Chào bạn,
Linh xin chia sẻ với bạn một số thông tin sau:
Thị xã Lagi – Hàm Tân, Bình Thuận là một trong những nơi rất hấp dẫn dành cho những du khách muốn đi phượt và khám phá cái mới. Tại đây có bãi Đồi Dương và Cam Bình tuy rất hoang sơ nhưng đẹp và hấp dẫn. Bạn có thể đi theo Quốc Lộ 1A, cách sài Gòn khoảng 180km.
Mình thấy ở đây có Resort Đất Lành cũng được nhưng giá tầm khoảng 700k-1000k/ phòng http://www.************.com/khach-san-phan-thiet-mui-ne.html . Nếu bạn muốn rẻ hơn nữa, giá cả bình dân thì có thể tham khảo một số: Nhà Nghỉ Văn Anh- 95 Thống nhất, P.Tân Thiện, La Gi – ĐT: 0623.842862 / Nhà Nghỉ Phương Trang - 321 Thống nhất, P.Tân Thiện, La Gi – ĐT: 0623.870035 / Nhà Nghỉ Cát Tường - 15 – 17 Nguyễn Trường Tộ, P.Tân Thiện, La Gi – ĐT: 0623.870870
Nếu bạn muốn ăn hải sản thì bạn có thể ra khu vực gần bãi Đồi Dương hoặc bãi Cam Bình để thưởng thức hải sản ngay bãi biển. Đặc biệt ở đâu có món gỏi Ốc Voi hoặc ốc giác rất ngon, cá bò hòm nướng chấm muối tiêu xanh…Còn nếu bạn muốn ăn trưa thì bạn có thể vào thị xã Lagi: Quán Ngọc Duy - Ngô Quyền – Tân An, La Gi/ Trung Hoa Quán 1-2 - Thống Nhất, Tân An, La Gi / Quán 359 - Nguyễn Trường Tộ, Tân Thiện, La Gi / Quán Kim Hương -Thống Nhất, Tân Thiện, La Gi để ăn với những món ăn dân dã.

tessuarai
18-05-2013, 08:14
Xin chào các anh chị ! em là thành viên mới của diễn đàn hi
Khoảng 2 tháng nữa em và mấy đứa bạn muốn phượt đi LaGi 1 lần , nhưng vì đây là lần đầu nên em muôn tham khảo anh chị về bãi biển này. Tụi em cỡ khoảng 10 người, mong anh chị tư vấn cho em đường đi nào dễ đi ( ý em là đường nào chạy xe máy đẹp đẹp đấy ạ hi ), và ở chổ nào giá cả rẻ ( ko cần ở reshot, mong là ở khách sạn nào giá cả phải chăng thôi ), và cái cuối cùng là ăn uống ở chỗ nào ngon ạ , vừa ăn các bữa chính + ăn hải sản luôn ạ.
Mong anh chị giúp em nha , hi , Xin chúc anh chị nhiều sức khỏe để tha hồ đi phượt khắp nơi nha ! hi em chào anh chị

Vừa mới đi cung đường Sài Gòn - Long Hải - Lagi xong. Bác xem có tham khảo được chút thông tin gì không (Link hồi ức chuyến đi: https://www.phuot.vn/threads/92572-41-Em-%C6%A1i-Nha-Trang-%C4%90%C3%A0-L%E1%BA%A1t-nh%C3%A9).

Đường đẹp, tha hồ mà phóng. Ít công an, chỉ thấy 1 trạm phía sau Bình Châu...

Mà bác đặt câu hỏi trong này là làm cực cho Mod đó. Hỏi đáp Miền Nam bác nên up trong box này: https://www.phuot.vn/forums/147-Th%C3%B4ng-tin-du-l%E1%BB%8Bch-mi%E1%BB%81n-Nam

jindowin
18-05-2013, 21:52
Những gì mình biết đã pót hết rùi nè ^^. Cứ thẳng tiến thôi bạn, ko gì phải lo vì mình là người việt mà, hỏi thăm bà con nơi đến là được. Ở nơi khác bà con thân thiện ko như ở thành phố đâu. Nhớ ghé quán gà ở Lagi ăn nhé, ngon lắm.
Chúc các bạn có một chuyến đi thành công và nhiều thú vị. Nhớ post ảnh lại cho mình xem nhé. Lâu quá chưa có dịp thăm lại LAGI.

langtutrithuc
27-11-2013, 22:09
Đến La Gi thì bạn không thể bỏ qua các bãi biển ở đây, Biển ở đây đặc biệt hoang sơ và có các bãi tắm rất đẹp, Thưởng thức hải sản tươi sống ở biển là một điều sẽ làm bạn nhớ nhiều về những ngày ở đây. Bạn có thể ghé biển Cam Bình La Gi để thưởng thức hải sản đặc biệt là hải sản vừa được đánh bắt lên. Nếu có điều kiện bạn hãy xuống biển vào bưổi sáng nhé, bạn sẽ thấy những cảnh rât tuyệt vời với biển buổi sáng, đặc biệt ở đây có kéo lưới vào buổi sáng, bạn có thể xin người dân ở đây kéo thử để biết cảm giác :) , con người ở đây rất thân thiện chắc chắn họ sẽ bằng lòng cho bạn thử cảm giác kéo lưới biển là thế nào.
Nếu bạn là một tay câu cá biển thì đây chính là bãi câu rất tuyệt cho bạn khám phá đó. Bạn có thể bắt gặp những nhóm câu biển họ sẽ hướng dẫn cho bạn rất tận tình.
Về chỗ nghỉ ngơi thì ở đây có rất nhiều nhà nghỉ, khách sạn với đội ngũ phục vụ tận tình và hiếu khách bạn sẽ có cảm giác như đang ở nhà của mình.
Bạn có thể tham khảo thêm tại đây (http://www.vanhoabien.com)
Chúc bạn có những ngày tuyệt vời ở đây.