PDA

View Full Version : Tìm thêm người cùng đi Bắc Kinh - Thượng Hải - Quảng Châu từ 27/7 đến 5/8

wanderer89
13-05-2013, 22:56
Nghe có vẻ hơi vội nhưng mình cần tìm người cùng đi Bắc Kinh - Thượng Hải - Quảng Châu từ 27/7 đến 5/8. Hiện giờ đã có mình, một người bạn (nam) và em gái mình, vì thế mình prefer thêm nữ đi cùng để đi với em mình. Nhưng nếu rủ được đông người lên thì nam nữ không quan trọng.

Mình giao tiếp tiếng Hoa tạm ổn (vì mình sống ở Singapore cũng khá lâu rồi), còn bạn mình là người gốc Hoa nên tất nhiên nghe nói đọc viết đều ổn, vì thế khoản này có lẽ các bạn yên tâm. Chỉ có vấn đề chút là tụi mình còn khá trẻ nên hy vọng kiếm được bạn đồng hành cùng cỡ tuổi này. Nếu lớn tuổi hơn 1 chút mà vui vẻ như 20-25 thì cũng không sao :D.

Plan là 27/7 bay từ Hà Nội sang Bắc Kinh, ở đến 31/7. Các chỗ quan trọng gồm Vạn Lý Trường Thành, Tử Cấm Thành, Thiên An Môn, Sân vận động Tổ Chim, khu mua sắm Vương Phủ Tĩnh. Ngoài ra còn thời gian thì đi vài nơi khác nữa.

Đến 1/7 đi tàu cao tốc đến Thượng Hải, mình check thấy vé tàu khá rẻ, chỉ khoảng 410 yuan (khoảng 1tr4). Tàu cao tốc của TQ cũng là 1 trong những cái mình rất muốn đi thử 1 lần cho biết. Từ Thượng Hải đến Quảng Châu cũng có tàu cao tốc, giá vẻ chỉ hơn 200yuan. Ở 2 nơi này thì chủ yếu là ngắm cảnh và mua sắm. Đến 5/8 thì bay về.

Mình tính sơ qua budget cỡ 20-25tr/người, tùy ăn uống mua sắm. Có thể rẻ hơn nếu mua được vé máy bay rẻ. Hiện tại mình đang hỏi đại lý vì vé máy bay trên web của vietnam airlines khá đắt. Hy vọng có thể tìm được đủ người sớm để chốt lịch và đặt vé.

Plan cũng khá flexible, có gì các bạn cho ý kiến với để lại email mình liên lạc nhé. Cám ơn đã đọc!

hg85
23-06-2013, 21:36
Bạn ơi, mình muốn đi mà ở sg lận cũng không rành xin visa