PDA

View Full Version : Đi Phan Rang Ninh Thuận hoặc Côn Đảo!!!

sanbym
24-07-2010, 20:41
Thân chào anh chị của Phượt!
Hè này em có dự định xách ba lô đi Phan Rang hoặc Côn Đảo, em tuổi đời tuy đã già nhưng kinh nghiệm non trẻ, nên rất mong tìm được người đi cùng, nếu là...nữ thì càng tốt, còn có nam thì đi đông đông cho vui. Đi bằng ô tô khách và căng hải.
Hoặc anh chị có kinh nghiệm cho việc đi bụi như thế này chia sẻ cùng em...
Đây là lần đầu tiên của em :)
Cám ơn anh chị rất nhiều.!

P/S: nếu ko ai đi với em thì sau khi đi một mình về em sẽ up ảnh lên khoe với mọi người :D

kitty410
24-07-2010, 20:59
Bạn sanbym ơi!
Cho mình hỏi là khi nào đi Côn Đảo dzị? Chương trình thế nào? và cho mình biết chi phí dự kiến, mình sẽ đăng ký 2 suất.

HoPhap 2
24-07-2010, 21:10
Bạn Sanbym!
Vui lòng gõ vào ô " hỏi phượt" ở trên để có thể chắt lọc được những thông tin bạn cần. Mình chỉ nhắc bạn là Côn Đảo và Phan Rang khác nhau khá xa về hình thức di chuyển và chi phí, bạn không thể đánh đồng hai nơi với nhau được. Theo quy định của box, những topic mở trong box "tìm bạn đồng hành " phải có lịch trình sơ bộ và chi phí dự kiến. Đề nghị bạn tìm hiểu và bổ sung những thông tin trên trong vòng 24h nhé.

sanbym
24-07-2010, 21:29
Bạn Sanbym!
Vui lòng gõ vào ô " hỏi phượt" ở trên để có thể chắt lọc được những thông tin bạn cần. Mình chỉ nhắc bạn là Côn Đảo và Phan Rang khác nhau khá xa về hình thức di chuyển và chi phí, bạn không thể đánh đồng hai nơi với nhau được. Theo quy định của box, những topic mở trong box "tìm bạn đồng hành " phải có lịch trình sơ bộ và chi phí dự kiến. Đề nghị bạn tìm hiểu và bổ sung những thông tin trên trong vòng 24h nhé.

Dạ! em biết là 2 nơi này khác nhau về địa lí nhưng em nói đi Ninh Thuận hoặc Côn Đảo chứ ko có đi 2 nơi một lúc.
Em mới vào nên còn chưa hiểu luật có gì bác nhắc em ạ!

Bạn sanbym ơi!
Cho mình hỏi là khi nào đi Côn Đảo dzị? Chương trình thế nào? và cho mình biết chi phí dự kiến, mình sẽ đăng ký 2 suất.
Bạn có ở SG không? bạn cho mình nick của bạn để liên lạc cho tiện. Vì mình muốn đi mau và lẹ nên có lẽ ko cần phải câu giờ trên Phượt.
Đi ít nhưng chất lượng cũng đc.
Thông tin về chuyến đi chúng ta sẽ bàn khi nói chuyện qua nick nhé!

Shuhao
24-07-2010, 23:47
Diễn dàn của mình có rất nhiều thông tin về 2 địa điểm mà sanbym nêu ở trên. Bạn có thể nghiên cứu rồi quyết nhé ! Bản thân mình cũng là dân amateur, tháng trước có đi Côn Dảo 1 lần, toàn nhờ vào diễn đàn mới làm đc 1 chuyến ra Côn Đảo.
Bạn có thể chủ động hỏi Phượt để tìm thêm thông tin, khi bạn đã có được kế hoạch thì mọi người dễ góp ý hơn.

Chúc bạn sớm thực hiện được chuyến đi của mình ! :)

sanbym
25-07-2010, 08:54
Diễn dàn của mình có rất nhiều thông tin về 2 địa điểm mà sanbym nêu ở trên. Bạn có thể nghiên cứu rồi quyết nhé ! Bản thân mình cũng là dân amateur, tháng trước có đi Côn Dảo 1 lần, toàn nhờ vào diễn đàn mới làm đc 1 chuyến ra Côn Đảo.
Bạn có thể chủ động hỏi Phượt để tìm thêm thông tin, khi bạn đã có được kế hoạch thì mọi người dễ góp ý hơn.

Chúc bạn sớm thực hiện được chuyến đi của mình ! :)

Mình cũng tìm hiểu rất nhiều thông tin đi 1 trong 2 nơi này, nhưng mục đích chính của mình là tìm bạn đồng hành, vì mình định xách 3 lô đi một mình nhưng xem ra với đứa con gái lần đầu tiên đi du lịch bụi là ko nên, vậy mình muốn tìm một vài người có cùng ý tưởng thì sẽ lên đường....

Nếu topic mình lập ra thật sự lặp đi lặp lại nhiều cái trước đây thì xin phép các bác lãnh đạo để nó tồn tại tới ngày 26/7/2010/ Tới lúc đó mà chưa kiếm được ai, em sẽ alone on the road thôi.!
Cám ơn mọi người đã góp ý!

P/S: dù với mục đích ngắn hay dài, nhỏ hay lớn, Phượt.com cũng là nơi em tìm được rất nhiều thông tin trang bị cho chuyến đi! Thank you all!

Bestfemale
25-07-2010, 11:34
sẽ accompany với Sanbym. Cho mình biết số contact để lên plan luôn nhé!

Cheers,

sanbym
25-07-2010, 13:35
sẽ accompany với Sanbym. Cho mình biết số contact để lên plan luôn nhé!

Cheers,

Mình sẽ nói chuyện qua nick cho nhanh được k? bạn cho mình nick nhé, gửi vào hộp tin cho mình.
Chân thành cảm ơn!

su ù
25-07-2010, 13:42
Hi, mình cũng muốn tham gia nè, nếu được mình sẽ rủ thêm đứa bạn cùng đi. Ah quên mình là con gái, có gì contact với mình ở yahoo, nick là petiteletre.Nhưng có thể đi cuối tháng 8 vào cuối tuần được ko.

whitecoffees
25-07-2010, 14:19
White cũng mún đi,ra Côn Đảo 1 lần cho biết..Bạn cho mình plan cụ thể để bít đường sắp xếp nha..Mình là g nhá..Nick yahoo : whitecoffees..
Cheer.

sanbym
25-07-2010, 15:57
@ Su ù và whitecoffees: 2 bạn có thể nói là muốn đi đâu không? Ninh Thuận hay Côn Đảo. Và mình nói trước là ý định của mình là đi theo kiểu bụi tức là di chuyển bằng ô tô, xe ôm hoặc đi bộ để khám phá. Nếu các bạn chỉ có thể đi vào cuối tháng 8 thì mình ko hứa trước. Công việc của mình là nghỉ lúc nào phải đi ngay chứ ko hẹn trước. Công việc đến khá bất ngờ. Vì thế nếu qua ngày mai chưa có ai đi cùng thì mình sẽ tự đi trước. Còn chuyến đi dài hơi thì mình sẽ làm một topic khác nhé! Cám ơn các bạn. Có gì cứ gửi vào hộp tin ở Phượt.com cho mình, mình sẽ check nó thường xuyên

lethangmu
25-07-2010, 16:05
Mình vote cho côn đảo..tuy nhiên mùa này đi côn đảo...biển động lắm...

sanbym
25-07-2010, 16:10
Mình vote cho côn đảo..tuy nhiên mùa này đi côn đảo...biển động lắm...

Có lẽ mình sẽ đi Ninh Thuận Phan Rang!
Cám ơn về ý kiến của bạn!

La Gu Nâu
25-07-2010, 16:15
vote đi Phan Rang....hìhì, mình cũng mún đi, dc thì đi chung hen

sanbym
25-07-2010, 16:27
vote đi Phan Rang....hìhì, mình cũng mún đi, dc thì đi chung hen

Bạn cho mình cái gì để liên lạc. Bạn đi được thời gian nào? có chủ động về thời gian ko?

HoPhap 2
25-07-2010, 19:56
Như mình đã nhắc nhở trước với bạn chủ topic nhưng mình vẫn chưa thấy bạn chủ topic xác định được điểm đến và hành trình dự kiến. Do đó mình tạm khóa topic lại, khi nào bạn chủ topic xác định được điểm đến và hành trình dự kiến thì pm cho mình , mình sẽ mở lại topic nhé.