PDA

View Full Version : Hỏi các bạn góp ý để đến Nam Bộ

Jamaham
06-05-2013, 16:28
Tôi ở Hoà Bình. Đầu tháng 6-2013 dự định cùng bà xã đi tàu vào Sài Gòn, sau đó đến Bình Dương thăm Đại Nam lạc cảnh. Từ Bình Dương, mượn xe máy của bạn để đi thăm thú các tỉnh ở đồng bằng sông Cửu Long, đích đến là đất mũi Cà Mau.
Thời gian cũng không gấp gáp nhưng đường sá đi xe máy thuận lợi thì còn bỡ ngỡ ( trước đây đã đi xe ô tô theo QL1 vào đến Cà Mau ). Nhờ các bác thông thạo ở miền Nam chỉ dẫn đường đi lối lại thuận tiện tham quan được nhiều nơi. Xin cảm ơn

thinhduyquach
07-05-2013, 09:39
Chào anh !!!
Đồng Bằng Sông Cửu Long có tới 13 tỉnh , em không biết anh muốn đi qua những tỉnh nào .
Thời gian không gắp gáp nhưng anh có bao nhiêu ngày để biết mà còn làm plan cho anh nữa .
Ở ĐBSCL , cùng 1 điểm đến nhưng có rất nhiều cùng đường để đi .
Thứ 2 là , có thể anh chạy 1 đoạn hết QL đó và chạy sang QL khác , nhưng chạy 1 tí lại là xáp nhập vào QL lúc nảy anh đi .
Đường xá thì cũng không có gì khó khăn , người dân thì nhiệt tình và chỉ dẫn nhất là các miệt tận cùng tổ quốc .
Hy vọng có thông tin từ anh , để có thể giúp anh có chuyến đi trọn vẹn
Thân chào và chúc sức khoẻ anh .

Jamaham
09-05-2013, 11:28
Chào Quách Duy Thịnh
Cảm ơn em đã quan tâm đến sự nhờ giúp đỡ của anh
Anh có khoảng hơn mười ngày thôi sau khi vào đến SG. Có lẽ chương trình tập trung vào các điểm sau :
1. Đại Nam lạc cảnh ( Bình Dương )
2. Chợ nổi ( nên ở Tiền Giang hay Phụng Hiệp ? )
3. Một bãi biển có tiếng ở miền Tây ( Bến Tre, Trà Vinh, Vĩnh Long? )
À, anh hỏi thêm ở Biển Trà Vinh hay Sa Đéc có nơi nào có tàu đi ra Côn Đảo hàng ngày không ( kiểu như ra Phú Quốc )
4. Cực Nam đất mũi ( Cà Mau )
5. Lúc về, nếu đến được vùng núi Sam- Châu Đốc- An Giang thì đẹp nhất
Em nghiên cứu giúp anh kế hoạch như thế có thực hiện được không và góp ý cho hành trình phù hợp nhé.
Cảm ơn Em

thinhduyquach
09-05-2013, 12:04
Chào anh !!

Ủa sao anh biết em tên Quách Duy Thịnh hay vậy :D .
Em đã biết ý của anh rồi , em sẽ làm plan cho anh đi khoảng 6 ngày miền Tây nhé .
Vì 4 ngày kia em chia thế nào anh xem có hợp lý không ? .

Ngày đầu tiên anh đến SG và về nhà bạn anh , thế nào cũng có '' chén tạt , chén thù '' :D ...!!!
Qua ngày hôm sau là mệt rồi , nên a chỉ có thê đi Đại Nam .
Đại Nam rất rộng , nhưng em khuyến khích đi 1 ngày , tham thú và chơi 1 số trò là được rồi , nhất là nhớ tắm biển nha .... Bãi biển rộng tàn nhẫn rộng luôn đó :D .

Thế là có thể ngày thứ 3 hoặc ngày thứ 4 trong 10 ngày anh mới đi miền Tây , khi đi về anh lại mang đặc sản từ chuyến đi về , chẳng lẻ xách về Hoà Binh mà chẳng mang ra 1 ít mời anh em Bình Dương nhậu , chia tay và nói lời cám ơn vì cho mượn xe :D ...!!!
Thế là mất 1 ngày nữa nhé ... Có thể buổi chiều ngày hôm sau của ngày 10 anh mới về HN .

Anh xem vậy thế nào :D

Jamaham
10-05-2013, 21:48
Chào Em!
Anh rất muốn được thấy plan của em vạch ra cho anh. Kế hoạch cụ thể Bình Dương- Miền Tây- bình Dương trong vòng 8-9 ngày là được.
Tks