PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Cần giúp tư vấn chọn hotel hoặc appartment cho chuyến du lịch châu âu tháng 6/2013

Bimleo
30-04-2013, 22:46
Chào cả nhà,
Vợ chồng em và Gia đình bà chị đang lên kế hoạch đi chơi CÂ 17 ngay vào cuối tháng 6 này, dự kiến đi Prague (3 ngày), Venice (2 ngày), nice và các vùng lân cận (4 ngày) rồi về Paris (6 ngày). Vé máy bay từ Vn sang paris và chiều về đã đặt rồi nhưng bây giờ cả hội đang lúng túng việc đặt khách sạn hoặc căn hộ để ở.
Vì đoàn did có cả trẻ con nữa Nen bọn em thống nhất ko cần quá tiết kiệm cho khoản nay nhưng Neu kiếm được chỗ nào ngon, bổ, rẻ thì càng tốt :).
Nhờ các tiền bối tư vấn giúp xem
1. Tìm thông tin thuê căn hộ ở đâu?
2. Có khách San nào tốt.
3. Phương tiện đi lại giữa các địa điểm nào tốt ( em định book vé máy bay qua trang edreams nhưng chả hiểu Sao web cứ báo lỗi, có bác nào đã đặt vé qua web này chưa a?).

Em xin cám ơn nhiêu ạ.

4em
03-05-2013, 14:26
Chào cả nhà,
Vợ chồng em và Gia đình bà chị đang lên kế hoạch đi chơi CÂ 17 ngay vào cuối tháng 6 này, dự kiến đi Prague (3 ngày), Venice (2 ngày), nice và các vùng lân cận (4 ngày) rồi về Paris (6 ngày). Vé máy bay từ Vn sang paris và chiều về đã đặt rồi nhưng bây giờ cả hội đang lúng túng việc đặt khách sạn hoặc căn hộ để ở.
Vì đoàn did có cả trẻ con nữa Nen bọn em thống nhất ko cần quá tiết kiệm cho khoản nay nhưng Neu kiếm được chỗ nào ngon, bổ, rẻ thì càng tốt :).
2. Có khách San nào tốt.
3. Phương tiện đi lại giữa các địa điểm nào tốt ( em định book vé máy bay qua trang edreams nhưng chả hiểu Sao web cứ báo lỗi, có bác nào đã đặt vé qua web này chưa a?).

Em xin cám ơn nhiêu ạ.

Nếu có thể, Có lẽ nên chia thời gian ở Paris cho cả khi bay đến và mấy ngày trước khi bay về. Bay từ VN sang Paris rồi đi tiêp Praha có thể trẻ con sẽ mệt?

trungthym
03-05-2013, 15:26
Chào cả nhà,
2. Có khách San nào tốt.

Em xin cám ơn nhiêu ạ.

Đợt tháng 7 tới thì em và bạn cũng đi pháp, ý chơi.
Từ Paris đi Nice thì đi máy bay ạ. easy jet :D
đi venice thì cũng máy bay ạ
Em cũng nghĩ là nhà a/c nên đi paris 2,3 ngày sau đó trước khi về thì đi 2,3 ngày nữa ạ :D chứ đi 6 ngày 1 lúc ở Paris cũng mệt

Bimleo
03-05-2013, 15:50
Cảm ơn 2 bác 4em và trungthym,
Bọn em đã thay đổi lịch trình 1 chút như sau
Đến Paris Bon em se bay hoặc bắt tàu đi Nice ở lại đó chơi 4-5 hôm rui qua Venice, venice - Prague rui ve Paris đóng đô 6 ngày.
Em đang muốn tìm căn hộ Chung cư ở Nice va Paris.

cuoidong
11-05-2013, 21:29
http://www.housetrip.com/de/ferienwohnungen/153484
Căn hộ này mình tìm được qua trang web houstrip hồi tháng u vừa rồi .Đạt đúng tiêu chí :rẻ -tiện -tốt . Gia đình mình có 4 người :2 lớn và 2 bé( 7 và 13 tuổi) ; ngũ vẫn còn dư chổ vì họ có 1 phòng ngũ riệng với giường lớn , phòng khách có thêm 1 cái giường nhỏ và 1 cái ghế sopha lớn kéo ra làm thành được 1 cái giường lớn.Ngay con phố nhà trọ có rất nhiều cửa hàng bán thịt tươi và hải sản tươi , bánh mì và rau cải đủ loại : Đa phần là họ có bán thức ăn đã nấu xong thành món , ta chỉ cần lựa chọn món mình thích, lấy đủ số lượng ta muốn , và họ cân lên -tính tiền.Có 2 cửa hàng châu á bán đồ ăn dướihình thức này và giá ok. Cũng gần căn hộ này có bến Metro rất tiện lợi đễ di chuyễn , có cả Mc Donald. Giá thời điểm mình đi là 10oeuro cho 1 ngày , bao hết tất cả , không cần đặt cọc , k đòi tiền dịch vụ lau chùi. Hy vọng giúp được các bạn

VuVanAnh
11-05-2013, 22:29
@bimleo: Mình thuê căn hộ số 6 Avenue de Verdun, gần Porte de Choi sy, lầu 2, không thang máy, 2 phòng ngủ, phòng khách, bếp. Hơn 50 sqm. Mình hỏi thì họ nói tiện nghi đầy đủ, có máy giặt, máy sấy, tủ lạnh, bếp điện, giá 100€/ đêm cho 4 người. Ở dưới là Shop Tàu nên cũng tiện việc ăn uống. Mình hỏi 1 bạn đã ớ đó, bạn nói căn hộ sạch sẽ. Chủ căn hộ là người Việt, có shop thời trang ở tầng trệt. Hy vọng giúp thêm option cho bạn chọn lựa