PDA

View Full Version : Em làm phát ! Từ Móng Cái xiên một cái đến tận Mường Tè.

hoangbquang
28-05-2007, 22:32
Em đặt chỗ ! Cung này em đang dự tính đi bằng ô tô ... Bác nào "căn phơm" đi cùng em cái !

Cung như này !

Hà Nội - Móng Cái - Lạng Sơn - Cao Bằng - Bắc Mê - Hà Giang - Phố Ràng - Lào Cai - Mường Tè (Từ đây đi thuyền ngược sông Đà lên đầu nguồn rồi chạy về) - Mường Lay - Tuần Giáo - Hoà Bình - Hà Nội.

Dự tính đi trong 10 ngày. Khởi hành cuối tháng 6. Phải đi nhanh không mùa lũ khó đi ngược sông Đà và chậm chút nữa thì ngập hết thành hồ Sông Đà mất các bác ạ. :D

Chuối đây
29-05-2007, 08:45
E cũng máu đi đây giày nam hà nội (http://giayhn.com/giay-nam), dưng mà để e xin phép nghỉ cái đã...

eskimot09
29-05-2007, 12:45
Ôi rời bác Hoàng, sao lắm kế hoạch hay thế, em đợt này thì chịu (BB)

Mới lại đi với bác hơi sợ. Bác cứ lao xe ầm ầm xong vỡ máy, vỡ carte, vỡ xyz nằm cả đêm giữa rừng chờ cứu hộ chán bỏ mẹ ấy :)) Mà nằm ở Bắc Kạn thì còn có ông vào kéo về, chứ ở Mường Tè thì :help :LL (BB) Phỉ phui cái mồm em :T :D

Đi xong về nhớ Up nhá bác. Thượng lộ bình an (c)

windysmile
29-05-2007, 15:12
Cào cào đâu bác Hoàn, đi ôtô mất thú

Huyền Trang
29-05-2007, 15:26
Nhìn cung đường thích thế...Nhưng nếu đi xong với ah chắc về em nghỉ làm luôn quá :(

SonTT
29-05-2007, 18:02
Nhìn cung đường thích thế...Nhưng nếu đi xong với ah chắc về em nghỉ làm luôn quá :(

Ni cô Huyền Trang không giận bần tăng nữa chứ.
Nếu còn giận mình xơi nhau tiếp đi, không có đứa nào chửi nhau bần tăng thấy bứt rứt lắm.

À, không phải mua váy nữa, trong cà sa là trống rỗng chả có quần nào cả=)) Thế thì bằng cụ váy còn giề.

hoangbquang
29-05-2007, 20:59
Đi cào cào cũng có cái hay, nhưng mệt ! Mùa hè nắng vỡ đầu... Anh khiếp mãi cái vụ "vằn vện hoa lá" cả mặt cả chân tay lắm rồi Windy.

À há ! Chú eskimo! Sau vụ vỡ carte, anh rút ra kinh nghiệm xương máu là không phi nhanh qua những chỗ "xương xẩu"... Ta cứ nhẹ nhàng, nhẹ nhàng mà tiến... Thế là ổn ! Mới lại, cung đường này không đến mức "ọp rốt" như chuyến đi chấm Na Rì đâu :))

Tớ quyết tâm "chiến" phát này... Sông Đà sắp lũ đến nơi rồi.. À mà có vụ Cá ở Sông Đà thú ra phết đấy các chú ạ :D

Kua
30-05-2007, 09:52
Đi cào cào cũng có cái hay, nhưng mệt ! Mùa hè nắng vỡ đầu... Anh khiếp mãi cái vụ "vằn vện hoa lá" cả mặt cả chân tay lắm rồi Windy.

À há ! Chú eskimo! Sau vụ vỡ carte, anh rút ra kinh nghiệm xương máu là không phi nhanh qua những chỗ "xương xẩu"... Ta cứ nhẹ nhàng, nhẹ nhàng mà tiến... Thế là ổn ! Mới lại, cung đường này không đến mức "ọp rốt" như chuyến đi chấm Na Rì đâu :))

Tớ quyết tâm "chiến" phát này... Sông Đà sắp lũ đến nơi rồi.. À mà có vụ Cá ở Sông Đà thú ra phết đấy các chú ạ :D

Hi anh, lâu quá không gặp anh. Gọi diện cho anh, anh cũng ko trả lời :)
Để cuối tháng em rảnh sẽ thu xếp đi cùng anh cho vui, tạm thời em cứ đặt gạch trước (beer) (beer) (beer)

hoangbquang
30-05-2007, 10:08
Chú K à ! Lâu lắm không gặp ! Anh xin lỗi về cái vụ không trả lời, không phải là mất lịch sự thế đâu, mà tại vì có hôm vứt máy ở nhà, rồi bận lu bu công việc nên quên !

Đợt này cũng vơi vơi việc, chú ở HN thì anh em mình gặp nhau nhé ! Lát nữa anh alô ! Hì...

Thế anh cứ dành sẵn 1 chỗ cho chú ! Nếu không, hai anh em đi 1 xe cũng là ok rồi. Cung này phải thay nhau lái vì đường tương đối xóc, nhất là đoạn từ Móng Cái sang Lạng Sơn đến Cao Bằng (4A - 4B), một đoạn khác có hơi lắt léo chút là từ Cao Bằng qua Bắc Mê... Còn từ đó đến tận Mường Tè đường trải nhựa...

Thú vị nhất chính là cung Mường Lay - Mường Tè và ngược Sông Đà... Sau đó về lại Mường Lay , xuôi đường 6 cũ (nó gần như bị bỏ hoang suốt bao năm, từ Lai Châu cũ đến tận ngã ba Tủa Chùa)....

Các bác phượt thủ , tham gia với em nhé !

Kận
31-05-2007, 09:44
Bác chờ em nhé, em đang apply mấy công ty, nếu OK thì sẽ được nhận việc vào đầu tháng 7, vậy cuối tháng 6 em đi thoaỉ mái với bác, nếu chúng nó không pply thì em ứ đi được, em mà đi thì con em đói :((

windysmile
31-05-2007, 13:35
ý, bao giờ đi, cho em bám càng với, em k biết lái xe, nhưng e có thể hát đc. Nhá

virgo
31-05-2007, 13:44
Các bác phượt thủ , tham gia với em nhé !

Phải là phượt thủ mới được tham gia ạ, mình phải phấn đấu spam tiếp rồi :))

thanhla
31-05-2007, 19:50
Em có thể múa phụ họa cho windy =))

hoangbquang
01-06-2007, 14:18
Ơ thế cái nick thanhla này là "chổng lên hay chổng xuống" thế nhi? Chả làm sao phân biệt được giới tính khi nhìn vào các nick của phuot.com

Bạn múa phụ hoạ cho windy á ! Chả cần đâu, vì windy mà hát đến bò cũng chạy mất chứ nói gì người ! Vậy nên tốt nhất windy đừng hát, kẻo lại không ai dám lái xe.. hi.hi..

Thế là có tới 4 người định tham gia rồi nhỉ? Thêm mấy người nữa là ok roài !!!

virgo
01-06-2007, 14:35
Ơ thế cái nick thanhla này là "chổng lên hay chổng xuống" thế nhi? Chả làm sao phân biệt được giới tính khi nhìn vào các nick của phuot.com

Nếu em không nhầm thì đây chính là bạn La Thành cùng bác vác xe qua suối vụ Hà giang đấy, còn không phải thì sozi bác thanhla nhé :)

@bác H: e cứ tưởng bác tuyển đội văn nghệ đi theo hihi

thanhla
01-06-2007, 19:41
Vâng, em toossonet đây mà =)) virgo là chị Q à (beer).
mà bác H ơi, em nói chơi thế thôi, thời gian đấy chắc phải đang đi tìm việc, chẹp :(. ngồi hóng thôi ạ (beer)

hoangbquang
02-06-2007, 08:40
A ha ! Chú "tu su đô" mà tớ lại tưởng ai... Thế chú lại không đi múa phụ hoạ nữa à ! Cố lên , việc thì có nhiều nhưng xiên một phát từ Móng Cái đến Mường Tè thì hiếm lắm...:D

hoangbquang
02-06-2007, 08:50
Lộ trình và thời gian đi của tôi như thế này:

Đêm thứ 1: Hà Nội - Móng Cái
Ngày 1: Đến Móng Cái nghỉ ngơi ăn uống đi lòng vòng Trà Cổ - Mũi Sa Vĩ - Mũi Ngọc) đến trưa xuất phát đi Lạng Sơn - Tối nghỉ lại ở Lạng Sợn
Ngày 2: Lạng Sơn - Cao Bằng - Thác Bản Giốc - Cao Bằng (đêm nghỉ ở Cao Bằng)
Ngày 3: Cao Bằng - Hà Giang (đêm nghỉ ở Hà Giang)
Ngày 4: Hà Giang - Cửa khẩu Thanh Thuỷ - Hà Giang - Lào Cai - Sa Pa (đêm nghỉ ở Sa Pa)
Ngày 5: Sa Pa - Mường Tè (đêm nghỉ ở Mường Tè)
Ngày 6 - 7 - 8: Ngược Sông Đà lên biên giới và về lại Mường Tè
Ngày 9: Mường Tè - Mường Lay - đèo Xá Tổng - ngã ba Tủa Chùa - Tuần Giáo
Ngày 10: Tuần Giáo - Hà Nội

Chi phí cho chuyến đi: Dự kiến khoảng 2tr/ng (không bao gồm tiền xăng)

yeumaudo
02-06-2007, 09:01
Em đặt chỗ ! Cung này em đang dự tính đi bằng ô tô ... Bác nào "căn phơm" đi cùng em cái !

Cung như này !

Hà Nội - Móng Cái - Lạng Sơn - Cao Bằng - Bắc Mê - Hà Giang - Phố Ràng - Lào Cai - Mường Tè (Từ đây đi thuyền ngược sông Đà lên đầu nguồn rồi chạy về) - Mường Lay - Tuần Giáo - Hoà Bình - Hà Nội.

Dự tính đi trong 10 ngày. Khởi hành cuối tháng 6. Phải đi nhanh không mùa lũ khó đi ngược sông Đà và chậm chút nữa thì ngập hết thành hồ Sông Đà mất các bác ạ. :D

Dã man. Tháng trước em ở nhà chơi dài dài chả thấy ai rủ rê đi đậu Bắt đầu đi làm lại thì có vụ nạy Huhu. Đi những 10 ngày thì ai theo được bác Hoàng sáng choang ợi

hoangbquang
02-06-2007, 09:11
Em ơi ! Cứ đi đi, sau đó về tính , nếu không làm ở chỗ đó thì về "với anh".. He ! He !.. Mới có 3 người đặt gạch, mà toàn "đực rựa" thiếu "bóng hồng" quá !

Nhà virgo có đi được không?

yeumaudo
02-06-2007, 09:25
Em ơi ! Cứ đi đi, sau đó về tính , nếu không làm ở chỗ đó thì về "với anh".. He ! He !.. Mới có 3 người đặt gạch, mà toàn "đực rựa" thiếu "bóng hồng" quá !

Nhà virgo có đi được không?

Hơ, đấy là anh nói nhé. Mở ngoặc kép tính em tham lam đòi lương cao lắm và còn nữa rất hay nghỉ việc để đi phượt đóng ngoặc kép.:LL

virgo
02-06-2007, 09:40
@bác H + ymd: Em cứ tưởng tối qua 2 người đưa nhau về Thái bình luôn rồi cơ đấy :D

Mai em có việc nên không đi theo mọi người được, chúc các bác đi tiền trạm thành công (LD)

hoangbquang
02-06-2007, 10:37
yeumaudo: Em ơi ! Lương cao thế nào cũng được, em cứ quản lý cho anh, làm sao cho "xiền" chảy về túi anh ngày càng nhiều để anh đi Phượt là ok roài. Lúc ấy em có muốn lương hoặc cả anh cũng đều được tất ! OK nhé !

Virgo: Anh cũng muốn về TB đêm qua, nhưng có người chả nói gì , lửng lơ thế ai dám... Thế là đành ngậm ngùi đi "ủ" !

virgo
02-06-2007, 10:46
Thế là bác H cũng giã từ phượt tử lên phượt thủ rồi đấy (beer)

hoangbquang
03-06-2007, 14:36
Các bác phụ trách kỹ thuật diễn đàn xem có chuyển cách nào để post ảnh lên nhanh và thuận tiện nhất không? Tôi cứ định post ảnh nhưng mạng thì đã chập chờn, lại thêm cách post "nhiêu khê" quá nên lại ngại :)

yeumaudo
03-06-2007, 19:17
yeumaudo: Em ơi ! Lương cao thế nào cũng được, em cứ quản lý cho anh, làm sao cho "xiền" chảy về túi anh ngày càng nhiều để anh đi Phượt là ok roài. Lúc ấy em có muốn lương hoặc cả anh cũng đều được tất ! OK nhé !

Virgo: Anh cũng muốn về TB đêm qua, nhưng có người chả nói gì , lửng lơ thế ai dám... Thế là đành ngậm ngùi đi "ủ" !

Bác H nói thế nào ấy chứ. Hôm đó em thấy bác ngồi nhắn tin trầm tư nên...tủi thân. Hic, cứ nghĩ được đưa chàng về TB, ai de................X(

yeumaudo
03-06-2007, 19:18

Cái vụ quản lý thì anh yên tâm. Em thấy ưu điểm của em là thích làm quản lý (hihi quản lý là chả phải làm gì,ngồi nhìn các nhân viên làm còn mình thì.............chat):LL

Toet
03-06-2007, 20:44
Bác Hoàng sáng trưng ới, bác làm lịch trình thì cũng vừa vừa thôi cho anh em trên xe, dù không phải lái và không phải trả tiền xăng thở với chứ. Đi nhiều quá, một số người không đi được ở nhà mà sốt hết cả ruột đới iiiiii.

hoangbquang
04-06-2007, 09:15
Hí... Hí ! Tớ nói thật là khi tớ đã lên lịch trình là phải hoành con bà nó tráng thì mới thích ! =))

Thím Toét về VN để đi phượt cùng anh em đi !

.................................................. .....

yeumaudo: Cô quản lý (không được ngồi..chat) anh luôn nhé :D

yeumaudo
04-06-2007, 23:34
Bác H: lại được quản lý cả ông chủ nữa thì còn gì bằng.

eskimot09
05-06-2007, 08:18
Các bác phụ trách kỹ thuật diễn đàn xem có chuyển cách nào để post ảnh lên nhanh và thuận tiện nhất không? Tôi cứ định post ảnh nhưng mạng thì đã chập chờn, lại thêm cách post "nhiêu khê" quá nên lại ngại :)

Đại ca chờ thêm 1 thời gian ngắn nữa thôi ạ, sẽ có đất cho anh Up ảnh trực tiếp lên, giờ em mời rượu cho bác đỡ ngại nhé (beer)

Bác đi nhiều thế nhể làm bọn em gato quá X(

NAD
05-06-2007, 10:34
Anh H ơi,em chỉ có thể đi 4 ngày và cũng chỉ muốn đi cái cung đường của 4 ngày đầu thì có join đc không?

hoangbquang
05-06-2007, 11:44
He.he.... Bác eskimo này thế là không được :LL
Tớ ok vụ bác NAD đi cùng trong 4 ngày. Nhưng mà bác ở lại Sa Pa 1 mình thì chán chết !!!

windysmile
05-06-2007, 12:05
Lộ trình và thời gian đi của tôi như thế này:

Đêm thứ 1: Hà Nội - Móng Cái
Ngày 1: Đến Móng Cái nghỉ ngơi ăn uống đi lòng vòng Trà Cổ - Mũi Sa Vĩ - Mũi Ngọc) đến trưa xuất phát đi Lạng Sơn - Tối nghỉ lại ở Lạng Sợn
Ngày 2: Lạng Sơn - Cao Bằng - Thác Bản Giốc - Cao Bằng (đêm nghỉ ở Cao Bằng)
Ngày 3: Cao Bằng - Hà Giang (đêm nghỉ ở Hà Giang)
Ngày 4: Hà Giang - Cửa khẩu Thanh Thuỷ - Hà Giang - Lào Cai - Sa Pa (đêm nghỉ ở Sa Pa)
Ngày 5: Sa Pa - Mường Tè (đêm nghỉ ở Mường Tè)
Ngày 6 - 7 - 8: Ngược Sông Đà lên biên giới và về lại Mường Tè
Ngày 9: Mường Tè - Mường Lay - đèo Xá Tổng - ngã ba Tủa Chùa - Tuần Giáo
Ngày 10: Tuần Giáo - Hà Nội

Chi phí cho chuyến đi: Dự kiến khoảng 2tr/ng (không bao gồm tiền xăng)

Ý, mười ngày dài quá nhở, em mà đi, ai coi miếu cho em. Thôi nêu đc em xin bám càng bắt đầu từ đoạn Sapa. he he

lamchieu
05-06-2007, 23:30
yeumaudo: Cô quản lý (không được ngồi..chat) anh luôn nhé :D

Bác H: lại được quản lý cả ông chủ nữa thì còn gì bằng.

Hai người lên Phượt để tán nhau đó hả? X(
Thôi cũng được, chỉ cần đóng tiền dịch vụ (mai mối) là được, không có tiền thì mời rượu! =)) =))

hailua_dichat
06-06-2007, 00:20
Hai người lên Phượt để tán nhau đó hả? X(
Thôi cũng được, chỉ cần đóng tiền dịch vụ (mai mối) là được, không có tiền thì mời rượu! =)) =))

hehe! zậy là Lamchiều hổng cập nhựt tin tức cho ráo trọi!

lamchieu
06-06-2007, 00:25
Vậy là em bị phạt ngược hả bác??? :( :(

hoangbquang
06-06-2007, 10:29
Bác Hai với lamchieu ! Em là em muốn "bị quản lý" lắm nhưng chả thấy đèn xanh gì cả ! Thế mới chán !

Phạt chú lamchieu đi Bác Hai ạ !

Kua
06-06-2007, 10:37
Bác Hai với lamchieu ! Em là em muốn "bị quản lý" lắm nhưng chả thấy đèn xanh gì cả ! Thế mới chán !

Ồ, sao thấy anh và yêu máu đỏ trao đổi nghe có vẻ tình cảm thế cơ mà, trông rõ ràng đèn xanh cơ mà??????:LL :LL :LL

hoangbquang
06-06-2007, 11:14
Thôi, đợt này đi một cung khá dài, tới hơn 1000km, phải rủ đi mới được chú ạ !

Cung Móng Cái - Mường Tè nhìn chung khá hấp dẫn ! Vì nó là 1 cung xuyên từ Đông Bắc sang Tây Bắc suốt một rẻo biên giới VN-TQ. Em cũng định đi một vài cung hiểm nhưng thời gian dành cho đi phượt ít quá, mới lại đi vừa thôi, kẻo vài năm nữa lại chẳng còn chỗ nào mà chạy !

hoankiem
06-06-2007, 11:17
Chạy đi chạy lại bác ạ. Đời đâu cứ phải là chỉ đến một lần.

Cung này của bác hay đấy. Tiếc là thời gian của em không trùng bác. Nếu là sau giữa tháng 7 thì em xin chạy với bác.

yeumaudo
06-06-2007, 15:00

Ơ. Em tưởng đèn bật xanh lè rồi chứ ạ(beer)
:LL :LL Hay bac H làm Mod nhiều box quá nên ko nhận biết được màu xanh và đỏ.

Bác Hai: ko được off với Phươt SG, tiếc quá bác ạ. Đã thế em "chôm" thời gian của cha SEP vào đây buôn bán với các bác cho bõ ghét.

imim
06-06-2007, 15:10

Cung như này !

Em cũng thích cái cung "Cao Bằng - Bắc Mê - Hà Giang - Phố Ràng - Lào Cai - Mường Tè (Từ đây đi thuyền ngược sông Đà lên đầu nguồn rồi chạy về)", này quá, nhưng lại chỉ đi đc có 2 ngày. Ở đâu có dịch vụ trực thăng đưa đón điểm đầu điểm cuối bác mách em với nhá để em theo bác cái cung ở giữa đấy :shrug:

hoangbquang
07-06-2007, 14:00
Ơ thế cô imim không biết à ! Ở bên Cty Bay dịch vụ Miền Bắc họ cho thuê trực thăng đấy ! Nhõn có 5k usd/ giờ bay thôi mà ! Hi.hi..

imim
07-06-2007, 14:35
Bác Hoàng: Họ cho thuê trực thăng tự lái hay kèm cả phi công huh anh? Để em biết đường cố theo bác 1 chuyến cho nó cũng đc lây phần sáng choang :-)