PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Thông tin du lịch Singapore (Phần 5)

Pages : 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10

nhtphong
15-08-2013, 16:57
https://www.phuot.vn/threads/55998-V%C3%A9-Universal-Studio-Singapore-gi%C3%A1-r%E1%BA%BB-55-ACE-nhanh-tay-n%C3%A0o-!!!
Giới thiệu giùm bạn này luôn ^^

gophieudu
15-08-2013, 18:28
http://www.chaan.info/2013/07/tu-van-kinh-nghiem-du-lich-bui-singapore.html#.Ugy7QtjwmM- , ở đây chỉ dẫn rất tận tình cả hotel và cách đi MRT tới các điểm tham quan nè bạn.

Ví dụ: Từ sân bay Changi vào trung tâm Singapore bằng RMT
Từ Terminal 2, bạn có thể bắt bus hoặc MRT để đi vào thành phố. Đến trạm MRT, xếp hàng vô ticket counter để mua thẻ ez-link giá 12$ trong đó có 5$ tiền thẻ và 7$ tiền vé, còn máy bán thẻ tự động chỉ bán được vé theo chặng thôi.
Trạm MRT của Changi là trạm đầu của tuyến East West line (màu xanh lá) nên đảm bảo là ko bị lạc. Khi tàu đến trạm EW4 Tanah Merah thì xuống, di chuyển sang Platform B, tiếp tục đi EW line (hướng về phía Joo Koon) để vào thành phố sau đó tùy hỉ đi về địa phương nào để đón tàu tiếp.
Hướng dẫn đi lại thì bạn tham khảo qua trang này. Một dạng bản đồ online chỉ đường ở Singapore. Rất tiện lợi để kiểm tra đường xá và cách đi lại. http://gothere.sg

Hướng dẫn đi RMT tại Singapore
MRT của Sing có mấy tuyến cơ bản sau đây:

East West (EW) – màu xanh lá
North South (NS) – màu đỏ
North East (NE) – màu tím
Circle (CC) – màu cam

Thời gian MRT, các bạn theo web này để xem bản đồ các trạm MRT (trong website này cũng có cả bus) : http://smrt.com.sg/Trains/NetworkMap.aspx
Time và thông tin chuyến cuối cùng/đầu tiên cho từng trạm : http://www.smrt.com.sg/Trains/Networ…x?stations=all
Để đi MRT thuận tiện, bạn cần có bản đồ MRT. Bản đồ này có ở Changi airport. Hoặc vào link trên để download bản

Khách sạn trong bài viết cũng có viết chi tiết (khá dài) bạn đọc thêm thao khảo ^^.

banglangdo
15-08-2013, 20:38
TÌnh hình là mình và gia đình tổng7nguoi sắp đi phượt ở Sing tháng 9 này, đi 9/9va về 10/9: 8h40AM minh Từ malai đến Sing và máy bay hạ cánh ở nhà ga chảgi T1, 10h40pm ngày 10/10 mình về lại malai ,bạn nào có thể chỉ giùm mình phòng hotest để đặt và lên hộ mình 1 lịch trình +cách di chuyển bằng mrt và bus đi đến các điểm trong lịch trình 2 ngày dc ko, cảm ơn mọi người rất nhiều

Vậy là bạn có 2 ngày ở sing,giống đợt mình đi vừa rồi^^

Ngày 9/9: bạn ra sân bay xong thì bắt mrt hoặc bus về khách sạn tầm 12h là bạn đến được khách sạn,sau đó check in ăn trưa rồi đi zoo,river safari nhé,đi khoảng đến tầm 5h30 chiều là xong,sau đó bạn có thể đến bugis ăn lẩu buffe hoặc mc donald,...,ăn xong tầm 6h30 rồi bạn đi tham quan khu marina bay sands, garden by the bay,show cây phát sáng,show nhạc nước, xem xong mấy cái đó tầm 10h15,lúc này về khu geylang ăn cháo ếch,rồi về ks ngủ.

Ngày 10/9: sáng dậy và gửi đồ ở ks và dành trọn ngày này đi sentosa+uss, đi xong mấy cái này tầm 5h30 chiều,sau đó bạn đến 232 ang mo kio quán mellbell ăn chilla crab,ngon lắm,ăn no nê rồi bạn về ks lấy đồ rồi ra sân bay là xong.

Phương tiện thì bạn đi xe bus và mrt, cách đi thì bạn vào 2 trang gothere.sg hoặc streetdirectory.com nha, lỡ có 1 trang die thì còn trang kia :D, bảo đảm ko bao giờ lạc

Tạm thời là vậy,có thắc mắc gì bạn cứ hỏi,mình biết mình sẽ trả lời^^.

KuMinh009
15-08-2013, 22:46
Chào các bạn, tháng 9 tới gia đinh mình gồm 7 người sẽ đi SIngapore chơi, do đi lần đầu nên mình cũng chưa biết sao. Mì̀nh dự̣ đị̣nh sẽ̃ ở̉ 2 ngà̀y tạ̣i Sin và̀ 2 ngà̀y cò̀n lạ̣i sẽ̃ sang Malaysia chơi. hiệ̣n mì̀nh đã̃ sắ́p xế́p lị̣ch đượ̣c cho 2 ngà̀y ở̉ sin như sau:
Thứ 5 - 12/9/13:
12h (giờ SIN)-12h30: có mặt tại SIN, hoàn thành thủ tục nhập cảnh, lấy hành lý ký gửi
13h-15h: check-in hostel City backpackers ăn trưa, nghỉ ngơi.(có ai ở chỗ này chưa cho em xin ý kiến với)
15h- 20h: nhà hát Victoria, tượng Ngư Sư Merlion, Marina Bay Sands, Đài phun nước Fountain Of Wealth. ( cho mình hỏi là những khu vực này gần gần nhau hay là sao và có phải mua vé gì không)
20h-22h: tham quan, ăn tối ở Little Indian hoặc China Town

Thứ 6 -13 /09/13:
7h: ăn sáng
7h30h -11h: Mình định đi sentosa vào lúc 12h trưa nên không biết đi đâu trong khoản thời gian này và có thể ăn trưa ở đâu để đi sentosa, mình tính đi mua sắm mà ko bik nên đi chỗ nào)
12h-20h: Sentosa (cho mình hỏi nên đi những địa điểm nào trong sentosa này và chương trình nhạc nước diễn ra lúc mấy h)
20h-22h: rời Sentosa, vào Vivo City ăn tối tham quan
22h: về hotel

Mình dự đính sáng thứ 7 sẽ bắt bus sang malay nhưng không biết di chuyển ra sau và nên những địa điểm nào bên Malay
Chơi Malay đến chiều chủ nhật mình sẽ quay về lại Singapore vào buổi tối và đi shoping. Minh định 11h khuya sẽ ra sân bay ngủ bụi và sáng thứ 2 mình sẽ bay về lại SG vì giờ bay của mình là 7h sáng.
Mong các bạn tư vấn giúp mình

cdbenly90
15-08-2013, 23:12
bạn ơi, thế làm thế nào để sài đc wffi công cộng mà ko mua sim ?
Tks
Bạn đế các khu vui chơi, trung tâm thương mại dò wifi thấy hiện WilessSG thì nhào vô, nó bắt đăng ký thì đăng ký như bình thường, đến đoạn số đt thì nhập số đt bạn đã roaming ở vn sang nó sẽ gửi vào đó một tin nhắn có mã số để bạn kích hoạt là được

lilac
16-08-2013, 14:02
@Kuminh009:

1. City Backpackers:
Mình chưa ở nhưng có biết hostel này. Nó nằm trên đường Hong Kong Street (gần River Inn ngày xưa mình ở). Gần MTR Clark Quay.
Từ hostel bạn cũng có thể đi bộ ra khu vực Esplanade Theatre & Merlion Park (khoảng 20 phút đi bộ dọc bờ sông). :)

2. Esplanade, Merlion Park & Marina Bay Sand nằm chung 1 khu.
The Fountain of Wealth thì nằm khu Suntec City, từ Esplanade đi bộ qua cũng đc, vì cũng khá gần.
Đi mấy nơi này ko cần tốn tiền vé vào cửa.
- Tối khuya bạn có thể về Clark Quay gần ks để chơi.

3. Các shopping mall ở Sing mở cửa rất trễ, khoảng 10am nên sáng bạn chỉ có thể đi tham quan mấy nơi ngoài trời thôi.
Bạn có thể đến cầu Henderson Waves để tham quan trước khi đi Sentosa.
- Sentosa thì có Underwater World, Diễn xiếc Cá heo hồng, Tắm biển & mấy trò chơi linh tinh như đua xe, bay lơ lửng trong không gian...
- Nhạc nước ở Sentosa diễn ra 2 suất lúc 7:40pm & 8:20pm. Bạn muốn coi suất nào thì nên mua vé trước cho chắc.

4. Malay:
Với thgian của bạn thì chắc là đi mỗi Kuala Lumpur.
Từ Sing mua vé bus đêm đi Kuala Lumpur. Sáng đến nơi.
Đi tham quan Twin Towers, KL Tower, Masjd Jamek, Medeska Square.
Tham quan mua sắm ở Bukit Bintang, Times Square… rồi bắt xe bus đêm về lại Sing.

noobcat
17-08-2013, 14:02
Ngày 6/9 này mình sẽ sang Sing chơi. Tình hình là đi 2 người và đã mượn được 1 thẻ EZLink của bạn rồi, còn thiếu 1 thẻ nữa. Bạn nào có thẻ mà chưa có nhu cầu xài có thể cho mình mượn được không ? Mình tên Minh - đang ở Q5 SG - mail [email protected] - cell 0903879283. Thanks in advance nhé J.

vuvando
17-08-2013, 14:36
Mình định lịch trình như này các bạn thấy có hợp lí ko, góp ý cho mình vơi
Ngày 1 :
8h 40 đến Changi airport Terminal 1 check out làm thủ tục nhập cảnh khoảng 1 tiếng ,9h40 đi sang Terminal 2 để bắt MRT về khu China town (line xanh lá cây) đến chạm outram parkEW16(NE3) thì đổi tàu để sang line tím sang (NE4)China town.
Xuống (NE4) Tìm đường paragon địa chỉ 36 đê check in khách sạn.nghỉ ngơi đến 12h đi ăn ở China town
Chiều 2h :bắt MRT Sang Dhoby ghaut NE6(line tím) chuyển tàu sang (line đỏ) để sang Marina Bay chuyển sang CE3 Line vàng để sang Marina Bay, chơi chụp ảnh lưu niệm tại đấy đến 4h bắt tàu chở lại NE6(Line tím) đế đi vivo city NE1(Harbout front) ăn tối tạm ở vivo, rồi bắt xe buýt khởi hành đi cầu Herderson wave để ngắm cảnh buổi tối trên cầu,, tối về lại Chinatown ăn đêm cháo ếch đi ngủ.
Ngày 2
7h30 ăn sang ở khách sạn checkout nhờ hotest giữ đồ chiều về lấy 8h khởi hành đi Orchard (N522) line đỏ chuyển tàu ở Dhoby ghaut NE6(line tím) lanh thang phố xá mua đồ, trưa quay về Chinatown ăn, hoặc ăn luôn ở Orchard, chiều quay lại hottest lấy hành lí rồi đi ra bugis line xanh EW12 rùi chơi ăn tối đợi giờ ra sân bay

Câu hỏi :1Orchard có chỗ nào hay bugis cũng thế
2.China town thi ăn uống ở những chỗ nào
3.nếu mình muốn đi merilon thì đi như nào
4. từ Changi airport Terminal 1 sang Changi airport Terminal 2 đi như nào

hoangvanphuong75
17-08-2013, 14:59
Nếu ở China town thì đi bộ ra Merlion nhanh hơn đi MRT. Ochard là center MUST GO! Bugis không ghé cũng được, vì Bugis ở rẻ nên everyone hay nhắc Bugis, Bugis có Mustafa, Simlim square (electronic mall) để thấy Indian culture! Từ T1 qua T2 cứ theo bảng chỉ dẫn của Airport.
VIVO city thì phải đi MRT.

tien_nho
17-08-2013, 15:47
Chào các bạn, sắp tới nhóm mình 3 người định sẽ đi Singapore chơi, do đi lần đầu nên mình cũng chưa biết sao. mình đi 6/9-11/9. Mình cũng đọc topic được mấy ngày, làm cái lịch trình này mọi người góp ý dùm nhé:
Ngày 6:
14h40-17h30: bay đến Sing (giờ ghi trên máy bay là giờ VN phải không ạ? vậy chắc tới Sing là khoảng 19h).Mua thẻ EZ-link
Về khách sạn. Em ở hostel A beary good trên pagoda street, china town (https://www.abearygoodhostel.com/about.htm)
Thăm quan, ăn uống, nghỉ ngơi.
( 19h thì chạy qua bugis chơi, ăn lẩu có ok không ạ? vì hôm sau sẽ đi tham quan china town nên tối e tính wa bugis cho biết)
Ngày 7:
Sáng thăm quan cầu Henderson Wave Bride.
di chuyển qua Sentosa, chơi ở Universal Studio
Về lại Vivo city ăn uống, thăm quan.
Geylang cháo ếch
( đi thăm quan cầu Henderson mất khoảng bao lâu? xuất phát từ mấy giờ thì ok ạ, vì e muốn có mặt ở universal lúc 9h để xếp hàng í)
Ngày 8:
Sáng đi Chinatown thăm quan Chùa răng Phật, đền Sri Mariamman, Nhà thờ hồi giáo Jamae...
Chiều đi Sunsec city, Foutain of Wealth, Merlion Park, Esplanade, Helix Bridge, Gardens by the Bay, Marina Bay Sands
(e thấy mọi người đều sắp xếp mấy chỗ này đi chung, có phải gần nhau không ạ. vì e xem bản đồ http://nhasing.com/uploaded/img/ban-do-singapore-map-big-nhasing.jpg thấy từ chỗ sunsec city wa marina cũng xa, mà đường ngoằn ngèo chả biết thế nào)
Sau 21h: clarke quay
(cái này cách hostel e ở 1 trạm, đi bộ về có được không nhỉ )
Ngày 9:
Sáng: Botanic Garden. đi Orchard RD tham quan, ăn uống, zoo
Trưa đi Melaka, lang thang ăn hàng Jonker Street, đi dạo dọc bờ sông Melaka.
(em định đặt vé trên http://www.busonlineticket.com/, xe của StarMart Express Air Asia Liner, thấy ghi check in counter là 6001 Beach Road #01-47 Golden Mile Tower Singapore 199589, cho e hỏi là ở đâu vậy ạ???)
Ngày 10:
Sáng đi dạo Dutch square, nhà thờ St.Paul, pháo đài Famosa
Chiều đón xe về Singapore. Ngủ ở sân bay.
Sáng 11 về VN

hoangvanphuong75
17-08-2013, 19:29
Em ở China town nên rất gần khu Clark Quay, Merlion, đi bộ nhanh hơn MRT. Khu Bugis ban đêm không có gì, vui hơn chỉ có khu Little India gần đó, sáng thì Bugis để shop Simlim Square, dạo Arab street cho biết. Orchard nên đi, Botanic garden, dinh Tổng Thống cùng trên Orchard road. Nếu đi bộ thì Bugis nằm giữa China town và Orchard. Merlion cạnh China town.

lexuantho
18-08-2013, 19:41
Re : Nhờ mọi người tư vấn giúp phượt Sing tháng 9(help)
Mình định lịch trình như này các bạn thấy có hợp lí ko, góp ý cho mình vơi
Ngày 1 :
8h 40 đến Changi airport Terminal 1 check out làm thủ tục nhập cảnh khoảng 1 tiếng ,9h40 đi sang Terminal 2 để bắt MRT về khu China town (line xanh lá cây) đến chạm outram parkEW16(NE3) thì đổi tàu để sang line tím sang (NE4)China town.
Xuống (NE4) Tìm đường paragon địa chỉ 36 đê check in khách sạn.nghỉ ngơi đến 12h đi ăn ở China town
Chiều 2h :bắt MRT Sang Dhoby ghaut NE6(line tím) chuyển tàu sang (line đỏ) để sang Marina Bay chuyển sang CE3 Line vàng để sang Marina Bay, chơi chụp ảnh lưu niệm tại đấy đến 4h bắt tàu chở lại NE6(Line tím) đế đi vivo city NE1(Harbout front) ăn tối tạm ở vivo, rồi bắt xe buýt khởi hành đi cầu Herderson wave để ngắm cảnh buổi tối trên cầu,, tối về lại Chinatown ăn đêm cháo ếch đi ngủ.
Ngày 2
7h30 ăn sang ở khách sạn checkout nhờ hotest giữ đồ chiều về lấy 8h khởi hành đi Orchard (N522) line đỏ chuyển tàu ở Dhoby ghaut NE6(line tím) lanh thang phố xá mua đồ, trưa quay về Chinatown ăn, hoặc ăn luôn ở Orchard, chiều quay lại hottest lấy hành lí rồi đi ra bugis line xanh EW12 rùi chơi ăn tối đợi giờ ra sân bay

Câu hỏi :1Orchard có chỗ nào hay bugis cũng thế
2.China town thi ăn uống ở những chỗ nào
3.nếu mình muốn đi merilon thì đi như nào
4. từ Changi airport Terminal 1 sang Changi airport Terminal 2 đi như nào
TRẢ LỜI:
Minh mới đi Sing tự túc về cuối tháng 7. Đây là lần thứ 2 mình đến Sing. Các thông tin cũ cách đây 1 năm coi chừng bị lạc hậu.
***Lưu ý khi đi MRT từ Changi đến Chinatown bạn cần phải xuống trạm EW4 Tarah Merah trước để đổi tàu nếu không cái tàu đó sẽ chạy ngược lại về Changi! mình bị rồi đấy, hehe. Bởi vì EW4 station là cái ngã ba, tàu đi từ Pasir Ris mới đi tiếp, còn tàu từ Changi chỉ chạy đến EW4 thì ... chạy ngược lại về Changi. Khi về cũng vậy nha bạn. Thời gian đi MRT từ Changi đến Chinatown mất 44 phút nếu bạn đi quen.
(Nếu bạn xài ĐT Android thì vào CHplay tải ứng dụng MRT Route Free Singapore cài đặt trên ĐT, nó chạy offline, chỉ đường và tính thời gian di chuyển bằng MRT cho bạn rất tiện lợi.
1. Mua sắm thì mình không rành.
2. Ăn uống ở Chinatown ngay trên đường Pagoda St, hoặc trên đường New Bridge Rd đoạn góc đường Pagoda và Mosque St, gần đây có 1 quán McDonald's. Khu Chinatown chủ yếu đồ ăn Tàu, khẩu vị rất lạt lẽo không như bên Mã, giá đắt, món ăn có giá TB từ 12$S 1 món trở lên. Ăn uống ở Lite India rất thú vị chỉ cách ga vài bước chân: Ngon, lạ rẻ, giá chỉ từ 3,5$S. Food Republic ở Vivo city cũng khá rẻ, kiến trúc theo kiểu Hồng Kông thời Tô giới .
3. Từ Chinatown đi MRT đến Outram Park đổi qua line xanh EW xuống ga City Hall. từ đây đi bộ đến Merlion Park sẽ đi ngang qua nhà hát sầu riêng. Nho đừng đi thăm Cái vòng phong thủy The largest Fountain World ở Suntec city vì nó đang sửa chữa chưa xong.
4. Terminal 1 và 2 thông nhau và không xa chỉ cần đi bộ theo bảng hướng dẫn.

lexuantho
18-08-2013, 20:37
Bạn lưu ý, 7g tối ở Sing trời còn sáng hơn 5g chiều ở Việt Nam.
Nếu đến Sing lần đầu nhất định phải ưu tiên thăm chụp ảnh ở MerlionPark và nhà hát Esplanade.
Khi đến Food Republic ở Vivo city để ăn tối thì tranh thủ bước ra thăm Rooftop Garden ngay bên cạnh rất đẹp.

lexuantho
18-08-2013, 21:08
Các bạn dành cả ngày thứ 2 để mua sắm là quá sang. Tại Chinatown có 2 điểm tham quan, chùa Ấn làm lễ cúng bái cả ngày với nghi thức kỳ quái, tu sĩ cứ loay hoay với Linga và Yoni ... heee. Nếu muốn chụp hình hay quay phim bạn phải trả tiền. Chùa Phật Nha có kiến trúc đẹp, đáng xem. Tại Pagoda St, sát có rất nhiều cửa hàng bán đồ lưu niệm 10$S 3 món.
Nên ăn cháo ếch ở Gaylang, Lorong 13 ngay khu đèn đỏ để sẵn dịp bạn thấy gái Việt đến đây làm lậu khá nhiều...

sv11221
18-08-2013, 21:32
lần đầu em đi phượt quốc tế, đặt vé là 25/12 này đến SIN rồi

Em đặt phòng trên booking.com nhưng lúc đặt thì phòng báo là ko cần đặt cọc, miễn phí trả lại phòng trước 3 ngày, thanh toán khi đến ở nhưng lại đòi tên thẻ tín dụng, cả ngày hết hạn lẫn CVC của em. Không biết cung cấp thông tin nay thì thẻ có bị trừ tiền không các bác nhỉ? hoặc có bị ăn cắp thông tin không nhỉ?

Ngasinh
19-08-2013, 04:32
sv11221 : lần đầu tiên mình đặt booking.com cũng lo lắng giống bạn ,đến khi mình trực tiếp đến hotel check in thì người ta hỏi mượn thẻ visa của mình kiểm tra tên trên thẻ có trùng với tên giao dịch kg rồi hỏi mình sẽ trả tiền mặt or trả tiền qua thẻ, mình trả tiền mặt thì người ta trả thẻ lại ,tiền trong thẻ kg mất một đồng nào. Trường hợp bạn kg hủy phòng trước 3 ngày và bạn cũng kg đến ở thì thẻ của bạn sẽ bị trừ tiền 1 ngày ,bạn đặt trên booking.com là ok rồi.

nhtphong
19-08-2013, 08:34
Chào các bạn, sắp tới nhóm mình 3 người định sẽ đi Singapore chơi, do đi lần đầu nên mình cũng chưa biết sao. mình đi 6/9-11/9. Mình cũng đọc topic được mấy ngày, làm cái lịch trình này mọi người góp ý dùm nhé:
Ngày 6:
14h40-17h30: bay đến Sing (giờ ghi trên máy bay là giờ VN phải không ạ? vậy chắc tới Sing là khoảng 19h).
Giờ đến 17h30 là giờ sin đó bạn.
Bạn bay từ SG phải ko, bay có 2 tiếng ah, cộng 1 tiếng trên lệch múi giờ nữa đó

lexuantho
19-08-2013, 09:25
Minh mới đi Sing vừa rồi cuối tháng 7, cái Fountain of Wealth đang sửa chữa, coi chừng đến tháng 9 chưa xong, nên theo dõi thông tin nếu không muốn mất công,

KuMinh009
19-08-2013, 09:50
Mọi người cho em hỏi em bay từ sin về lại SG là 7h20 AM đến 8h15 AM. Vậy cho em hỏi 7h20 ở đây là giờ bên singapore và 8h15 là giờ đến theo giờ việt nam đúng ko.
À tiện thể cả nhà tư vấn giúp em những khu mua sắm bên sin, nhất là về đồ điện tử nhé(và cho mình hỏi là đồ điện tử thì có rẻ hơn ko)
Cảm ơn cả nhà nhìu

phuongdt
19-08-2013, 10:55
Mọi người cho em hỏi em bay từ sin về lại SG là 7h20 AM đến 8h15 AM. Vậy cho em hỏi 7h20 ở đây là giờ bên singapore và 8h15 là giờ đến theo giờ việt nam đúng ko.
À tiện thể cả nhà tư vấn giúp em những khu mua sắm bên sin, nhất là về đồ điện tử nhé(và cho mình hỏi là đồ điện tử thì có rẻ hơn ko)
Cảm ơn cả nhà nhìu

Đúng rồi bạn, 7h20 là giờ Sin và 8h15 là giờ VN nhé :D

Còn về nơi mua sắm đồ điện tử thì cứ đến Sim Lim nếu muốn rẻ chút, có điều phải kiểm tra chất lượng nha bạn. Còn không mình từng mua ở mấy khu trung tâm thương mai, giá niêm yết, chất lượng ok, hèhè

lilac
19-08-2013, 11:16
@tiennho:

1. Giờ ghi trên vé là giờ địa phương. Nghĩa là bạn đang ở đâu sẽ hiển thị giờ ở đó. Nên giờ đến là 17h30 nghĩa là bạn sẽ đến Sing lúc 17h30 - giờ Sing.

2. Bạn có thể qua Bugis chơi & ăn lẩu. OK. :)

3. Tham quan cầu Henderson Waves bao lâu phụ thuộc vào bạn thích chụp hình lâu hay nhanh, ngắm nghía lâu hay nhanh. Như mình thì khoảng 1 tiếng (ko kể thgian đến & đi).

4. Đúng là mấy điểm này gần nhau.
Nhưng chia làm 2 cụm:
- Cụm 1: Merlion Park, Esplanade, Helix Bridge, Marina Bay Sands & Garden By The Bay.
- Cụm 2: Suntec City, The Fountain of Wealth.

Từ Cụm 2 đi bộ qua Cụm 1 (đến Esplanade Theatre) khoảng 10 phút đi bộ.

5. Từ Clark Quay có thể đi bộ về Chinatown, khoảng 15-20', đúng là nhanh hơn đi MRT. Tuy nhiên, nếu bạn ko biết đường & ko biết hướng thì cũng khó đi đó.

6. Golden Mile Tower (chổ mua vé đi Melaka) nằm ở đường Beach Road, khu Bugis. Khi bạn ăn buffet lẩu khu Bugis thì buffet lẩu này nằm trên đường Beach Road. Từ buffet lẩu này đi bộ khoảng hơn 5 phút nữa sẽ đến Golden Mile Tower.

doremon2704
19-08-2013, 15:40
Minh di ngay 31/08 den 04/09 nen can muon 4 the EZ Link, khong biet co a e nao giup duoc kg, minh o tp.hcm. Thanks ^_^

KuMinh009
19-08-2013, 17:14
Cho mình hỏi là giờ bay từ sin về lại SG là 7h20 AM. Mình ở hostel trên đường Hong Kong Stress. Vậy với phương tiện là RMT thì mình có thể ra sân bay đúng giờ hay không?

thik_di_choi
19-08-2013, 18:33
Cho mình hỏi là giờ bay từ sin về lại SG là 7h20 AM. Mình ở hostel trên đường Hong Kong Stress. Vậy với phương tiện là RMT thì mình có thể ra sân bay đúng giờ hay không?

Mình không nhớ SMRT bắt đầu từ mấy h (5h hay 6h nữa). Nếu 5h thì bạn dư sức ra sân bay đúng h. thằng đường Hong Kong str. ra đưòng North Bridge là ga Clarke Quay nên tương đối tiện. Bạn chỉ phải đổi line 1 lần (Outram) vÀ đổi tàu ở Tannah Merah

thik_di_choi
19-08-2013, 18:48
sv11221 : lần đầu tiên mình đặt booking.com cũng lo lắng giống bạn ,đến khi mình trực tiếp đến hotel check in thì người ta hỏi mượn thẻ visa của mình kiểm tra tên trên thẻ có trùng với tên giao dịch kg rồi hỏi mình sẽ trả tiền mặt or trả tiền qua thẻ, mình trả tiền mặt thì người ta trả thẻ lại ,tiền trong thẻ kg mất một đồng nào. Trường hợp bạn kg hủy phòng trước 3 ngày và bạn cũng kg đến ở thì thẻ của bạn sẽ bị trừ tiền 1 ngày ,bạn đặt trên booking.com là ok rồi.

lần đầu em đi phượt quốc tế, đặt vé là 25/12 này đến SIN rồi

Em đặt phòng trên booking.com nhưng lúc đặt thì phòng báo là ko cần đặt cọc, miễn phí trả lại phòng trước 3 ngày, thanh toán khi đến ở nhưng lại đòi tên thẻ tín dụng, cả ngày hết hạn lẫn CVC của em. Không biết cung cấp thông tin nay thì thẻ có bị trừ tiền không các bác nhỉ? hoặc có bị ăn cắp thông tin không nhỉ?

Bổ sung một chút nhé. Booking .com có điều khoản ủy quyền thẻ, có nghĩa là họ sẽ có thể kiểm tra trong thẻ bạn có đủ tiền trả hay không theo yêu cầu của khách sạn. Tủy khách sạn sẽ có cách hành xử khác nhau
- Nếu thẻ bạn đủ tiền thì ok: Bạn đến nơi checkin bình thường, trả tiền lúc đến. Không đến thì trừ xiền
- Nếu thẻ không đủ xiền thì nhiều trường hợp lắm. Mình kể mấy trường hợp mình gặp nhé
+ Khách sạn thông qua booking.com yêu cầu điền thông tin thẻ khác (coi như thẻ cũ không hợp lệ). Sau thời hạn nó đưa ra mà bạn không nạp thêm tiền vào thẻ hoặc thẻ khác cũng không hợp lệ thì nó cancel (Mình bị vụ này ở Bắc kinh)
+ Khách sạn thông qua booking.com yêu cầu điền thông tin thẻ khác (coi như thẻ cũ không hợp lệ). nếu bạn nộp tiền vào thẻ haowcj thay đổi thẻ hợp lệ, lệnh đặt phòng của bạn giữ nguyên nhưng có trường hợp nó trừ phéng luôn tiền của mình. Như vậy coi như mình phải trả trước, không phải thanh toán nữa (trường hợp này mình bị ở Bangkok - chính xác là nasa vegas)
- Khách sạn gửi thẳng mình một cái mail xin xác nhận sẽ đến. Mình xác nhận là ok (trường hợp mình gặp ở Phuket, Las palmas)
Tuy nhiêowrcos nhiều loại phòng giá rẻ và điều kiện là không hoàn tiền. Nếu thực sự chắc chắn bạn hẵng deposit bằng thẻ có xiền, còn ko deposit bằng thẻ ko có xiền. Nhưng trường hợp này sẽ bị kiểm tra thường xuyên

sv11221
19-08-2013, 20:09

Thanks Nga, mình sợ cung cấp thông tin thẻ thì dễ bị đánh cắp hoặc trừ tiền gì đó :)

son200785
19-08-2013, 20:14
Trường hợp của mình mượn thẻ book mà không mang thẻ đó qua Sing để đối chiếu thì có được không m.ng

thik_di_choi
19-08-2013, 20:51
Trường hợp của mình mượn thẻ book mà không mang thẻ đó qua Sing để đối chiếu thì có được không m.ng

Không sao. Ở phần chi tiết khách bạn điền thông tin chủ thẻ rồi tick ở ô "tôi ko ở", "đặt hộ người thân" hay đại loại như thế, miễn là tên khách ở trên confirmation của bạn là được

son200785
19-08-2013, 23:58
Mình vừa book xong r . Tách rời 3 mail mà nhận được 2 r còn 1 cái đợi mãi =.=

moonchan
20-08-2013, 01:55
Có bạn nào còn dư đô Sin và đô Malay muốn bán lại ko? Giá thế nào ? Liên hệ mình nha
Với lại mình đang tìm sim M1 để xài 3G cho cái điện thoại để sử dụng Map thui,ko cần gọi
Mình ở Sài Gòn , tel và viber 0932113268
iMessage : [email protected]

moonchan
20-08-2013, 03:16
Mình được hãng airline tặng cặp vé Universal Studio Singapore đến tháng 10/2013 mới hết hạn ,nhưng sắp tới mình plan đi Disneyland bên Hong kong rồi nên mình thanh lý giá 1.700.000 cho 2 vé này.Bạn nào có nhu cầu thì pm mình nha.Thanks.(giá trên web là 74S$)

Vé bạn còn ko? Mình ở sài gòn

dragonfly999
20-08-2013, 07:38
Có bạn nào còn dư đô Sin và đô Malay muốn bán lại ko? Giá thế nào ? Liên hệ mình nha
Với lại mình đang tìm sim M1 để xài 3G cho cái điện thoại để sử dụng Map thui,ko cần gọi
USD nếu có vé máy bay có thể lên ngân hàng để mua. Tỷ giá hiện tại chỉ có 1SGD = 16678VND. Chỉ cần vé máy bay và passport là mua được. Có thể lên Vietcombank ở 132 Hàm Nghi, Quận 1 hoặc số 3 đường Võ Văn Kiệt Quận 1 để mua. Ngân hàng ko bán đồng Mã Lai. Mình nghĩ cứ cầm USD thì đi đâu cũng okie hết. Ko cần mua ngoại tệ của nước đó đâu. Tỷ giá chuyển đổi giữa USD và các đồng tiền khác ko chênh lệch lắm. Có khi cầm USD đi còn lợi hơn cầm SGD vì USD ở Việt Nam có tỷ giá tốt hơn.

Vé bạn còn ko? Mình ở sài gòn
Mình thấy có bạn trong room có bán vé Universal đó. Mình sắp tới cũng đi. Có người bên Singapore bán 55 SGD/vé. Chưa hiểu vì sao lại có giá đó nữa. Có bạn nào giải thích vì sao có giá rẻ hơn được ko vậy

nhtphong
20-08-2013, 08:24
Mình thấy có bạn trong room có bán vé Universal đó. Mình sắp tới cũng đi. Có người bên Singapore bán 55 SGD/vé. Chưa hiểu vì sao lại có giá đó nữa. Có bạn nào giải thích vì sao có giá rẻ hơn được ko vậy
Vé bán cho mấy đai lý du lịch đó bạn.
Mình có bạn làm bên du lịch ở VN, nó nói cũng xuất dc vé 55 SGD cho mình

moonchan
22-08-2013, 00:51
Mình chuẩn bị đi Sin vào tối 18/9 ( 0:35am tới sân bay Changi ) và chơi đến 22/9 ( 7:20Am bay về vn ), mình sắp lịch thế này các bạn xem có đc ko nha , và cho mình chút ý kiến vì lần đầu di Sin :
Ngày 19 :
- 0:35 : đến làm thủ tục hải quan rùi ngủ lại sân bay
- 5:30 : đón Mrt chuyến đầu về Lavender Mrt stt đi đến hostel gửi đồ ( sớm quá ko biết nó nhận k nữa ? K nhận chắc vác theo đợi đến trưa check in luôn )
- ra ga Lavender đón Mrt đến Bugis xuống để đi qua Bras Basha Complex ăn sáng cơm gà
- liên hệ lấy vé Uss rồi đi Sentosa và Uss đến tối luôn,em định xem show Song of the sea mà ko biết cái đó hay ko ? Vì cái đó mất phí mà
- về thì qua Geylang để khám phá khu vựa bên phía đó : grap
- còn thời gian thì qua bên Bugis Street ,Bugis juntion và Sim Lim

Ngày 20:
- sáng qua China town ăn sáng xong rồi qua khu vịnh đi một loạt từ Raffle places lên tới nhà hát Sầu riêng rồi qua mấy cái mall gần đó như Marina Square Mall,Suntec City,Raffles City,xuống Funan Mall
-sau đó ra ga Clarke Quay đi đến Dhoby Ghaut ra Orchard, dạo hết tất cả trên Orchard nguyên buổi trưa đó luôn
-đến tối thì ra Arab street đi từ từ qua Little India rồi tới Mustafa

Ngày 21:
-sáng ra thì phải gôm đồ lên Changi gửi rồi quay lại để đến 10:00 lên xe bus đi Kuala Lumpur
- đến KL thì chỉ có Petronas,china town,Bukit Bintang rồi đón chuyến bus 23:00 quay lại Sin

Ngày 22:
Sáng sớm 3:00 hay 4:00 đến Sin thì chắc đi ăn gì đó rồi ra Changi lấy đồ check in rồi lượn vòng vòng sân bay
Lên máy bay trở về quê hương

Đang phân vân ko biết làm sao để có thể đi Sky Park vào buổi sáng 10:00 và buôi tối 9:00 đây ? Rồi còn nhạc nước free ở gần đó ( quên là ở đâu òi )

trungalex86
22-08-2013, 09:52
Mình góp vài ý nha: :)
+ Từ 24 June 2013 là free MRT trước 7h45 am nha bạn, tranh thủ đi sớm để tiết kiệm.
+ Nên dạo khu vịnh Marina (Merlion, Esplanade theatres, The helix, Marina bay sands …) vào buổi chiều, rồi xem nhạc nước free ở trước Marina bay luôn, xong rồi qua chơi bên Clarke Quay, ăn cháo ếch ở Geyland. (có thể dạo Garden bay trước vào buổi sáng)

Ah, có bạn nào có biết chỗ nào cho gửi đồ ko? (ngoài ở sân bay Changi)

KuMinh009
22-08-2013, 23:55
cho mình hỏi RMT bắt đầu từ mấy h và chuyến cuối là mấy h vậy mn

lilac
23-08-2013, 10:17
@KuMinh009:

MRT Sing bắt đầu chạy lúc 5:30am & kết thúc từ 12mn - 1am (tùy theo bạn đang ở đâu). Vì nếu như bạn đang ở trạm gần cuối đường line thì có khả năng lúc hơn 12h khuya vẫn còn tàu. Nhưng nếu bạn ở đầu đường line thì có thể lúc 12h đã hết tàu. :)

vuthang
23-08-2013, 15:46
Mình chuẩn bị đi Sing 4 ngày 3 đêm cùng bx và con gái (kết hợp công tác & du lịch). qua forum cũng đã hiểu một đôi chút về những điều cần bít khi ở Sing (lần đầu tiên đi). Những vấn đề quan trọng đã có đầy đủ nhưng tớ chỉ muốn hỏi là Tôi thì hay hút thuốc & uống bia. Nếu mem nào bít về 2 khoảng này làm ơn xin chỉ giáo "hút đúng chổ chứ ko bị phạt trắng máu" & "uống bia vứt lung tung cũng trắng máu theo"

gasman
23-08-2013, 16:22
Mình chuẩn bị đi Sing 4 ngày 3 đêm cùng bx và con gái (kết hợp công tác & du lịch). qua forum cũng đã hiểu một đôi chút về những điều cần bít khi ở Sing (lần đầu tiên đi). Những vấn đề quan trọng đã có đầy đủ nhưng tớ chỉ muốn hỏi là Tôi thì hay hút thuốc & uống bia. Nếu mem nào bít về 2 khoảng này làm ơn xin chỉ giáo "hút đúng chổ chứ ko bị phạt trắng máu" & "uống bia vứt lung tung cũng trắng máu theo"

Hì , theo KN thì bác muốn hút thuốc nên quan sát 1 chút, Sing cũng nhiều chỗ được hút thuốc, chỉ cần chú ý hút theo người dân Sing và quan sát thùng rác (thường những chỗ được hút thuốc sẽ có tàn thuốc lá ở trên nắp thùng rác). Khu hút thuốc dễ dàng nhất là Chinatown và Little India :D Bên ngoài các ST đều có chỗ hút thuốc, dân Sing hút nhiều, nhất là phụ nữ

Bia thì vô tư, có điều giá mắc và đừng uống trong nhà thờ Hồi giáo là được :))

thik_di_choi
23-08-2013, 16:24

Về nguyên tắc, tất cả những nơi "outside" và không có biển cầm đều có thể hút thuốc. Thuật ngữ ouside có thể hiểu là ngoài những nơi đang bật máy lạnh, ví dụ sân, ngoài đường tuy nhiên lại phải tuân thủ luật môi trường của Sin tức là anh không được vương vãi tàn thuốc và đầu lọc ra ngoài đường. Nói chung là khó nhưng ko đến nỗi căng thẳng. Nếu chỗ nào có gạt tàn thì quá đẹp, còn ko thì gạt tàn tự tạo hoặc giả sử bạn đi đường cú vung vẩy cho tàn thuốc bay nhưng đầu lọc bạn phải vất đúng chỗ

Về bia, tất cả các quán bán bia đều cho phép uống bia. Những quán không bán mà bạn mang vào uống thì phải hỏi nhân viên phục vụ. Không giống như Đức là mỗi người len xe bus có thể cầm chai bia, hình như bia không được khuyến khích uống ngoài đường ở Sin

Bia và thuốc lá rất đắt và không được khuyến khích nên bạn nên cầm thuốc ở nhà đi. Nếu cầm quá 200 điếu bạn nên san ra túi của bà xã nữa. Thuốc lá nên tách ra bao để vất lung tung trong túi xách. Một số t/h Hải quan yêu cầu cho hành lý qua máy soi mà thấy nhiều thuốc lá quá người ta cũng hạch hỏi nọ kia. Bám luật mà cãi, họ chỉ không khuyến khích mang nhiều thuốc lá vào nước họ thôi. Bia nên mua ngay khi xuống sân bay Changi ở DFS. Mỗi hộ chiếu được mua 6 chai hoặc lon (giá rẻ). Nên mua lon, vứt vào tủ lạnh khách sạn. Nếu đi ăn mà ko muốn gọi bia quán, bạn mang theo cái bình trà mà bọn Trung quốc hay mang đi uống (bình nhôm haowcj inox) đổ bia lạnh vào đó, thi thoảng uống như uống trà (vui phết đấy). Còn nếu bia không lạnh, vào 7 eleven mua một cốc nhựa đá, có ống hút, đổ bia vào bọc tờ báo quang cốc nhựa rồi hút
Đi đâu bạn cũng nên mang một bịch nylon để vứt rác đề phòng ko có thùng rác để gom rác. Kinh nghiệm của tớ gạt tàn đẹp nhất là chai đựng nứoc suối còn lấp xấp tí nước.
Chúc thành công trong quá trình chống nghiện =))

vuthang
24-08-2013, 09:38
Minh di tu Ngay 26/8 đến 29 về. Mình ở ks 81 mong là sẽ gặp ng Việt Nam! . Ai ở đó thì Mp mình nhé

khangle
24-08-2013, 13:19
Mình dẫn theo em bé 29 tháng tuổi thì có vào USS được ko ? Nghe nói coi phim 3D ko cho em bé vào, vậy ai canh em bé đây trời, hjx

hoangvanphuong75
24-08-2013, 19:33
Nên xem kỹ điều kiện mang thuốc lá vào Sing, nghe người Sing (gặp lúc check in tại Tân Sơn Nhất) nói: mỗi người chỉ được mang 1 bao (đã bóc và đang hút vài điếu rồi), coi chừng bị phạt tiền rất nặng, nếu mang quá quy định!

vuthang
24-08-2013, 21:50
Vậy có bạn nào bít về quy định đó ko post lên cho mọi ng bít. Để ko phải gặp những tình huống trở ngại như vậy. Bạn nào biết vé vào zoo park bao nhiêu một ng ko

thik_di_choi
25-08-2013, 02:18
Nên xem kỹ điều kiện mang thuốc lá vào Sing, nghe người Sing (gặp lúc check in tại Tân Sơn Nhất) nói: mỗi người chỉ được mang 1 bao (đã bóc và đang hút vài điếu rồi), coi chừng bị phạt tiền rất nặng, nếu mang quá quy định!
Bạn nghe thông tin đó vào thời điểm nào vây. Hơn nữa Hải quan Sin đủ thời gian soi hết các hành khách không

Vậy có bạn nào bít về quy định đó ko post lên cho mọi ng bít. Để ko phải gặp những tình huống trở ngại như vậy. Bạn nào biết vé vào zoo park bao nhiêu một ng ko

Tớ mang 9 bao trong túi xách và 1 bao đang hút dở là bình thường. Yên tâm đi, luật là hạn chế hút thuốc là chứ không cấm tiệt như kiểu kẹo cao su

hoangvanphuong75
25-08-2013, 07:18
Ah Tết 2012 vừa rồi, hôm đó đi Sing mình có mang 1 cây (10 gói) làm quà cho nhỏ bạn, để nó biếu Sếp nó. Nghe xong tặng cho em lao công ở Tân Sơn Nhất luôn (số em này được lì xì đầu năm). Còn nhỏ bạn Sing thì bảo sao không mang Sơ ri Việt Nam, she likes it!

thik_di_choi
25-08-2013, 11:39
Uổng quá. Mình mang thuốc đi Sin thường cuyên. Lần gần nhất là thắng 4. Đi VNA ở T2, chả ai hỏi gì cả. Thế mới tài :D

vuthang
25-08-2013, 21:06
Mang thuốc lá
theo valy xách tay hay hành lý ký gửi?

pinacolada
26-08-2013, 05:03
Trường hợp này, bạn mình có hơn $1,000 cáh, 2 credit card, vé máy bay khứ hồi, booking khách sạn (5 phòng) ở cùng với gia đình. Nhưng họ xử lý hoàn toàn cảm tính, và hét vào mặt "shut up" khi được hỏi lý do.
Bạn mình đã gửi feedback cho ICA ngay sau đó, nhưng tới bây giờ là hơn 3 tuần, vẫn chưa chó câu trả lời.

Bạn em có đợi tới mùa quýt thì cũng không bao giờ nhận được câu trả lời đâu. Và khi bạn ấy đã bị từ chối nhập cảnh một lần rồi thì sẽ không bao giờ được vào Sing theo diện du lịch nữa vì đã bị cho vô blacklist và đã bị scan dấu vân tay.Toàn bộ thông tin của bạn ấy sẽ bị lưu giữ trên computer của họ .

Phongdibui
26-08-2013, 07:03
Ah, có bạn nào có biết chỗ nào cho gửi đồ ko? (ngoài ở sân bay Changi)

Thấy bạn hỏi mấy lần mà vẫn chưa có ai trả lời câu hỏi này cho bạn, nên mình chịu khó chạy đi hỏi bác google giùm cho ban vậy :)

Có 1 chỗ này cho gửi đồ ngoài airport nè. Họ nói là hầu như họ là người duy nhất ngoài phi trường Changi có chỗ cho gửi đồ. Dĩ nhiên, họ cũng cho ở trọ nữa, vì họ là hostel mà: inCrowd Hostel, 73 Dunlop street, Singapore 209401. Phone: (65) 6296-9169. Giá tiền thì rẻ hơn ở phi trường rất nhiều. Bạn xem thông tin chi tiết trên website của họ nhé:

http://www.the-inncrowd.com/storage.htm

Ngocnho
26-08-2013, 11:05
Cho mình hỏi các cao thủ thẻ the Sing touris Pass có hiệu lực 24h kể từ lúc mua hay đến 12PM thôi ?

pinacolada
26-08-2013, 13:48
Hiện mình mới đi về hồi đầu tháng còn dư khoảng 400 mấy... Và vài sim điện thoại của Singtel có thẻ dùng 3G , sim Digi dùng cho phone và ipad của Mã cũng có nữa. PM mình sim cho bạn mượn, đi về trả lại mình

thik_di_choi
26-08-2013, 15:44
Mang thuốc lá
theo valy xách tay hay hành lý ký gửi?

Hành lý xách tay và ký gửi cũng thế. Tốt nhất nên tách lẻ bao ra để rải rác, đừng cầm cả cây. Nếu có soi thấy cũng dễ qua, không xét. Mình bị một lần 1 cây nhưng còn 9 bao, Hải quan yêu cầu không mang vào thậm chí họ cho gửi ở sân bay, lúc nào về lấy nhưng mình cãi là đây là nhu cầu cá nhân và tao chỉ hút đúng chỗ, không vi phạm luật. Sau hơn 10' họ cũng phải cho đi

Cho mình hỏi các cao thủ thẻ the Sing touris Pass có hiệu lực 24h kể từ lúc mua hay đến 12PM thôi ?
24h kể từ lần sử dụng đầu tiên bạn nhé

KuMinh009
26-08-2013, 16:46
Minh sẽ đi sin vào ngày 12/9 đến 16/9. Bạn nào còn đô Sin, sim điện thoại bên đó thì bán lại cho mình nha. cảm ơn mn

KuMinh009
26-08-2013, 17:17
cả nhà cho mình hỏi thêm với. Giờ về lại SG của mình là 7h20 AM theo giờ singapore. Nhưng RMT 5h30 mới hoạt động, mình từ khu clack quay ra sân bay changi terminal 1 thì có kịp đến check in hay không. Và cho mình hỏi là nếu mình đi tử̀ RMT clack quay thì phải chờ tàu từ cuối trạm đi đến hay là ra RMT đúng 5h30 là có tàu chạy. Mình cũng ko hiểu về vấn đề này lắm mong mọi người giúp đỡ.
Tiện thể mọi người tư vấn giúp em những quán ăn ngon nha nhưng bình dân thôi, hehe :)

pinacolada
26-08-2013, 21:46
Hiện tại mình còn đô Sing khoảng 600$ và Mã khoảng 200 RM , các sim điện thoại Singtel , Digi , M1... Bản đồ du lịch Malaysia, bạn nào cần PM mình nhượng lại . 01212984273

KuMinh009
26-08-2013, 23:41
Hiện tại mình còn đô Sing khoảng 600$ và Mã khoảng 200 RM , các sim điện thoại Singtel , Digi , M1... Bản đồ du lịch Malaysia, bạn nào cần PM mình nhượng lại . 01212984273

bạn ở HCM hay HN vậy bạn

pinacolada
26-08-2013, 23:58
Hiện tại mình còn đô Sing khoảng 600$ và Mã khoảng 200 RM , các sim điện thoại Singtel , Digi , M1... Bản đồ du lịch Malaysia, bạn nào cần PM mình nhượng lại với giá rẻ . 01212984273 Mình ở Sài Gòn

Ngocnho
27-08-2013, 19:14
mình chuẩn bị đi bụi ngày 4/9, anh chị nào có thẻ EZ cho mình mượn được không, vì thấy tiền mua thẻ hơi phí, với lại đi lần đầu nên mình muốn gặp gỡ anh/chị caffe để hỏi thêm kinh nghiệm, số điện thoại của mình : 0982.055.065. Thanks.

Ngocnho
27-08-2013, 19:21
nhà mình ở ngã 4 Thủ Đức, anh chị nào có thẻ EZ cho mình mượn, khi về mình sẽ trả lại, xin lh 0982.055.065

KuMinh009
27-08-2013, 21:51
Minh sẽ đi sin vào ngày 12/9 đến 16/9. Bạn nào còn đô Sin, sim điện thoại bên đó thì bán lại cho mình nha. cảm ơn mn

ai trả lời giúp mình với

KuMinh009
27-08-2013, 21:51
cả nhà cho mình hỏi thêm với. Giờ về lại SG của mình là 7h20 AM theo giờ singapore. Nhưng RMT 5h30 mới hoạt động, mình từ khu clack quay ra sân bay changi terminal 1 thì có kịp đến check in hay không. Và cho mình hỏi là nếu mình đi tử̀ RMT clack quay thì phải chờ tàu từ cuối trạm đi đến hay là ra RMT đúng 5h30 là có tàu chạy. Mình cũng ko hiểu về vấn đề này lắm mong mọi người giúp đỡ.
Tiện thể mọi người tư vấn giúp em những quán ăn ngon nha nhưng bình dân thôi, hehe :)
Mọi người ai rành giúp em với

bad
27-08-2013, 23:00
Trường hợp này, bạn mình có hơn $1,000 cáh, 2 credit card, vé máy bay khứ hồi, booking khách sạn (5 phòng) ở cùng với gia đình. Nhưng họ xử lý hoàn toàn cảm tính, và hét vào mặt "shut up" khi được hỏi lý do.
Bạn mình đã gửi feedback cho ICA ngay sau đó, nhưng tới bây giờ là hơn 3 tuần, vẫn chưa chó câu trả lời.
Có thể bạn của bạn đã nằm trong blacklist trước đây rồi cũng nên.

pinacolada
28-08-2013, 00:10
Mình có $ Sing , sim điện thoại , sim ipad và các bản đồ cần thiết .... Bạn cần liên hệ số đt mình đăng ở trên

thik_di_choi
28-08-2013, 10:23

Vụ MRT ra sân bay. Mình cũng không rành vụ MRT Sin để tàu của họ ở đâu vào buổi đêm nhưng thường ra ga nào thì cũng thấy khoảng 5h40 là có tàu. Bạn xác định là mất 50' mới đến được Changi tức là bạn còn 1 tiếng trước giờ bay nếu đi bằng MRT nên
- Bạn checkin online để tránh việc phải xếp hàng lâu tại counter
- Đi taxi đến trạm City Hall để rút ngắn quãng đường. Từ Clarke Quay qua City Hall gần xịt à

Ngasinh
28-08-2013, 13:15

- Mình cũng bay về giờ giống bạn và mình chọn đi taxi cho an toàn vì nếu bạn đi MRT rẻ hơn đc ít tiền nhưng nếu trễ chuyến bay thì bạn lại phải mua 1 vé máy bay mới là bao nhiêu tiền 1 người? (Nếu mua vé mắc tiền có thể đổi ngày or giờ bay đc) . Mình ở đối diện ngay MRT Boon Keng lai tím ,5h bắt taxi chạy đến sân bay là 5h40' vừa kịp check in ,giá tiền xe taxi 2 người lớn và 3 trẻ em là 26$ Sing.
- Phần ăn uống bạn muốn lựa chọn đc nhiều món và rẻ thì cứ vào những Trung tâm thương mại nào có khu food cout .

nhtphong
28-08-2013, 13:16
@Kuminh009, mình thấy đi MRT giờ đó phiêu quá, trễ 1 chuyến là coi như xong.
Bạn xem xét phương án đi Taxi thẳng ra sân bay, hoặc ngủ tại sân bay luôn xem sao

thik_di_choi
28-08-2013, 15:20
- Mình cũng bay về giờ giống bạn và mình chọn đi taxi cho an toàn vì nếu bạn đi MRT rẻ hơn đc ít tiền nhưng nếu trễ chuyến bay thì bạn lại phải mua 1 vé máy bay mới là bao nhiêu tiền 1 người? (Nếu mua vé mắc tiền có thể đổi ngày or giờ bay đc) . Mình ở đối diện ngay MRT Boon Keng lai tím ,5h bắt taxi chạy đến sân bay là 5h40' vừa kịp check in ,giá tiền xe taxi 2 người lớn và 3 trẻ em là 26$ Sing.
- Phần ăn uống bạn muốn lựa chọn đc nhiều món và rẻ thì cứ vào những Trung tâm thương mại nào có khu food cout .

@Kuminh009, mình thấy đi MRT giờ đó phiêu quá, trễ 1 chuyến là coi như xong.
Bạn xem xét phương án đi Taxi thẳng ra sân bay, hoặc ngủ tại sân bay luôn xem sao

Hoàn toàn có thể đi MRT nếu bạn cẩn thận check trước. Mình 1 lần đi taxi trung luôn ngày rằm, dân Sin đi lễ chùa quá trời nên kẹt xe, trễ chuyến luôn. Mình có thể bày thêm kinh nghiệm
- Bấm giờ hôm từ sân bay về khách sạn xem sao + hỏi kỹ giờ hoạt động của MRT ở ga mình xuống (5h30 là có tàu chưa hoặc trễ thì là mấy h). Bạn sẽ có thời gian ước lượng từ ksan ra sân bay
- Check in online rất quan trọng vì sẽ không phải qua counter. Check in an ninh có thể nói khó để chen ngang hoặc check in qua cửa ưu tiên. 1 tiếng trước h bay ở Changi đâu có gì ghê gớm. Chấp cả từ đầu sảnh đến cuối sảnh cũng chỉ 20'

Mình cũng không khuyến khích mạo hiểm nhưng hãy làm nếu có thế. Kể cả lúc bạn xuống MRT mà chưa có tàu chạy, bạn hoàn toàn có thể trở ngược lên đón taxi.

KuMinh009
28-08-2013, 16:08
Hoàn toàn có thể đi MRT nếu bạn cẩn thận check trước. Mình 1 lần đi taxi trung luôn ngày rằm, dân Sin đi lễ chùa quá trời nên kẹt xe, trễ chuyến luôn. Mình có thể bày thêm kinh nghiệm
- Bấm giờ hôm từ sân bay về khách sạn xem sao + hỏi kỹ giờ hoạt động của MRT ở ga mình xuống (5h30 là có tàu chưa hoặc trễ thì là mấy h). Bạn sẽ có thời gian ước lượng từ ksan ra sân bay
- Check in online rất quan trọng vì sẽ không phải qua counter. Check in an ninh có thể nói khó để chen ngang hoặc check in qua cửa ưu tiên. 1 tiếng trước h bay ở Changi đâu có gì ghê gớm. Chấp cả từ đầu sảnh đến cuối sảnh cũng chỉ 20'

Mình cũng không khuyến khích mạo hiểm nhưng hãy làm nếu có thế. Kể cả lúc bạn xuống MRT mà chưa có tàu chạy, bạn hoàn toàn có thể trở ngược lên đón taxi.
Mình cảm ơn bạn. Mình đã kiểm tra giờ có first train những RMT xung quanh là 5h50 AM, với giờ nằychcs chắn mình sẽ không đến được changi kịp lúc. Bạn ơi cho mình hỏi thêm, mình đi jetstar thì có check in online được không và một vấn đề nữa là thẻ EZ-card mình có trả lại được để lấy lại 5$ tiền deposit hay không...

thik_di_choi
28-08-2013, 17:27

Mình cảm ơn bạn. Mình đã kiểm tra giờ có first train những RMT xung quanh là 5h50 AM, với giờ nằychcs chắn mình sẽ không đến được changi kịp lúc. Bạn ơi cho mình hỏi thêm, mình đi jetstar thì có check in online được không và một vấn đề nữa là thẻ EZ-card mình có trả lại được để lấy lại 5$ tiền deposit hay không...

Vậy thì taxi thôi :D. Jetstar tại sao lại ko checking online thậm chí trước ngày bay nó còn gửi mail cho bạn mời web-checkin ấy chứ. EZ-link card thì mình ko biết vì mình chả xài cái này bao h. Mình chỉ biết thẻ tourist pass thì có tả lại luôn ở Changi lấy lại deposit

uttchan
28-08-2013, 18:07
Thẻ EZ link thì ko lấy lại được deposit 5 đô sing đâu, mà họ chỉ trả lại tiền thừa bạn đang còn trong thẻ thôi à. Mình khuyên bạn là đừng trả thẻ mà để dành biết đâu sau này lại quay lại hoặc có người nhà, người quen đi thì cho mượn. Chứ mỗi lần đi mỗi lần làm thẻ thì phí 5 đô sing lắm

Riêng vụ sân bay và MRT thì khuyên bạn là nên đi taxi nhé. MRT nhìn vậy thôi chứ cũng mất khối thời gian, lúc mình có dư dả thời gian thì ko sao chứ lúc đang rối thì dễ sinh chuyện lắm. Nếu bạn đi đông thì tiền taxi chia ra ko bao nhiêu mà cả nhà đỡ lo lắng, đỡ kéo và mang vác hành lí. Đi quá sớm thì buộc phải vậy thôi ah

KuMinh009
28-08-2013, 18:52
Thẻ EZ link thì ko lấy lại được deposit 5 đô sing đâu, mà họ chỉ trả lại tiền thừa bạn đang còn trong thẻ thôi à. Mình khuyên bạn là đừng trả thẻ mà để dành biết đâu sau này lại quay lại hoặc có người nhà, người quen đi thì cho mượn. Chứ mỗi lần đi mỗi lần làm thẻ thì phí 5 đô sing lắm

Riêng vụ sân bay và MRT thì khuyên bạn là nên đi taxi nhé. MRT nhìn vậy thôi chứ cũng mất khối thời gian, lúc mình có dư dả thời gian thì ko sao chứ lúc đang rối thì dễ sinh chuyện lắm. Nếu bạn đi đông thì tiền taxi chia ra ko bao nhiêu mà cả nhà đỡ lo lắng, đỡ kéo và mang vác hành lí. Đi quá sớm thì buộc phải vậy thôi ah

Cảm ơn bạn nha

KuMinh009
28-08-2013, 18:54
Mình sẽ đi sin từ ngày 12/9 đến 16/9. Gia đình mình đi 7 người nên hiện đang tìm kiếm mượn thẻ EZ link. Các bạn có thì cho mình mượn với nha, đi về xong mình sẽ trả ngay...có hậu tạ...hjhj

Ngasinh
28-08-2013, 22:43
Mình sẽ đi sin từ ngày 12/9 đến 16/9. Gia đình mình đi 7 người nên hiện đang tìm kiếm mượn thẻ EZ link. Các bạn có thì cho mình mượn với nha, đi về xong mình sẽ trả ngay...có hậu tạ...hjhj
Thẻ EZ link mua 12$ sing/1 thẻ ,trong đó 5$ là tiền mua thẻ (tiền này kg hoàn trả) còn 7$ để mình sử dụng . Bạn di chuyển nhiều 7$ trong thẻ kg đủ , mỗi lần nạp tiền vào thẻ ít nhất là 10$ . Khi bạn đi MRT lần cuối cùng để đến sân bay về VN thì bạn nhìn vào màn hình của máy áp thẻ sẽ hiện lên số tiền còn trong thẻ .Tiền trong thẻ nếu còn ,bạn sẽ có 2 lựa chọn như sau :
1/ Đưa thẻ cho nhân viên trong quầy rồi lấy số tiền còn trong thẻ và thẻ này coi như kg còn sử dụng đc nữa
2/ Bạn mang về để lần sau đi tiếp
Mình cũng khó mà mượn của người khác vì số lượng bạn mượn nhiều và lý do tế nhị nữa là nếu bạn mượn thẻ của ngựời khác rồi nạp tiền vào thẻ mà kg sử dụng hết tiền (VD: trong thẻ còn 5$ /1thẻ x 7 thẻ = 35$ ) trường hợp này bạn muốn lấy lại số tiền còn trong thẻ cho bạn nhưng thẻ của người bạn mượn kg thể sử dụng đc nữa thì sao? Or là bạn tặng số tiền cho chủ thẻ luôn mà bạn lại mang ơn? Ai sẽ là người chịu phần thiệt này?. ..Mua thẻ mới đi bạn để sử dụng cho riêng mình và lâu dài luôn.
Mình ghi hơi dài dòng nhưng cho những ai chưa đi lần nào và bạn nào muốn mượn thẻ biết vì mình cũng vướng vào trường hợp này rồi.

Kevinnguyen89
29-08-2013, 07:36
Cho mình hỏi có bạn nào biết Cục xúc tiến du lịch Singapore đặt tại Hồ Chí Minh đã dời ở đâu không vì mình đi kiếm theo cái địa chỉ ở trung tâm thương mại Saigontourist ở Q.1 thì thấy không còn nữa và hỏi mấy người ở đó cũng không ai biết.

dragonfly999
29-08-2013, 13:10
Mình thấy trên mạng có bán Singapore Attractions Pass, Singapore Tourist Pass, Singapore City Pass, ... Mình định di chuyển bằng xe bus và tàu điện là chính đồng thời chắc chắn sẽ đi Universal Studios Singapore, Jurong Bird Park, Marine Life Park - S.E.A Aquarium, Night Safari, ... Vậy thì có nên mua mấy cái thẻ trên ko. Và theo các bạn thì nên mua lẻ từng vé hay mua cả gói giống vậy

TNTANH
29-08-2013, 13:53
có bạn nào đi Sing từ 2/9 tới 7/9. Book vé 2 vợ chồng đi mà vợ có bầu, nên giờ đi 1 mình.

radar
29-08-2013, 14:48
Thẻ EZ link mua 12$ sing/1 thẻ ,trong đó 5$ là tiền mua thẻ (tiền này kg hoàn trả) còn 7$ để mình sử dụng . Bạn di chuyển nhiều 7$ trong thẻ kg đủ , mỗi lần nạp tiền vào thẻ ít nhất là 10$ . Khi bạn đi MRT lần cuối cùng để đến sân bay về VN thì bạn nhìn vào màn hình của máy áp thẻ sẽ hiện lên số tiền còn trong thẻ .Tiền trong thẻ nếu còn ,bạn sẽ có 2 lựa chọn như sau :
1/ Đưa thẻ cho nhân viên trong quầy rồi lấy số tiền còn trong thẻ và thẻ này coi như kg còn sử dụng đc nữa
2/ Bạn mang về để lần sau đi tiếp
Mình cũng khó mà mượn của người khác vì số lượng bạn mượn nhiều và lý do tế nhị nữa là nếu bạn mượn thẻ của ngựời khác rồi nạp tiền vào thẻ mà kg sử dụng hết tiền (VD: trong thẻ còn 5$ /1thẻ x 7 thẻ = 35$ ) trường hợp này bạn muốn lấy lại số tiền còn trong thẻ cho bạn nhưng thẻ của người bạn mượn kg thể sử dụng đc nữa thì sao? Or là bạn tặng số tiền cho chủ thẻ luôn mà bạn lại mang ơn? Ai sẽ là người chịu phần thiệt này?. ..Mua thẻ mới đi bạn để sử dụng cho riêng mình và lâu dài luôn.
Mình ghi hơi dài dòng nhưng cho những ai chưa đi lần nào và bạn nào muốn mượn thẻ biết vì mình cũng vướng vào trường hợp này rồi.
Mình nghĩ cái này đơn giản mà bạn? mình có thể check số tiền còn dư trong thẻ sau mỗi lần đi mà? nếu mình nhớ ko lầm thì sau mỗi chặng lúc tap thẻ thì máy đều báo giá, mình có thể nhẩm tính để cuối cùng, khi gần hết thẻ mình chọn top up tiếp ếu đi nhiều hoặc mua vé lẻ từng chặng nếu gần về cũng được ? Hơn nữa, theo mình nghĩ thì việc mượn thẻ và còn dư 1 ít cũng ko phải to tát quá, chẳng phải lúc mình mượn thường thẻ cũng còn dư 1 ít của ng đi trước hay sao ^_^. 1 kiểu đại loại pay it forward cũng hay nhỉ.

còn mua thẻ lun thì 1, 2ng thì 5$ Sing nhân lên ko là bn nhưng 1 đoàn đông ng thì cũng kha khá í chứ, tiết kiệm được chút nào hay chút nấy :D.

nhtphong
29-08-2013, 15:11
^
Đồng ý với bác radar vì sắp tới nhóm em đi 6 người, chắc lên đây nhờ những mạnh thường quân cho mượn vài thẻ hihi.

moonchan
29-08-2013, 17:21
có bạn nào đi Sing từ 2/9 tới 7/9. Book vé 2 vợ chồng đi mà vợ có bầu, nên giờ đi 1 mình.

Chuyến bay giờ thế nào vậy bạn ? Hãng bay nào ?Có book ks chưa hay chỉ muốn bán vé máy bay thôi ?

dragonfly999
30-08-2013, 08:16
Mình thấy trên mạng có bán Singapore Attractions Pass, Singapore Tourist Pass, Singapore City Pass, ... Mình định di chuyển bằng xe bus và tàu điện là chính đồng thời chắc chắn sẽ đi Universal Studios Singapore, Jurong Bird Park, Marine Life Park - S.E.A Aquarium, Night Safari, ... Vậy thì có nên mua mấy cái thẻ trên ko. Và theo các bạn thì nên mua lẻ từng vé hay mua cả gói giống vậy
Có bạn nào trả lời giúp mình với

TNTANH
30-08-2013, 09:01
Vé Tiger, xác định là bỏ 1 vé. Mình chỉ hỏi coi có ai đi ngày đó thì qua chơi chung cho vui thôi :)

KuMinh009
31-08-2013, 10:28
Mọi người ai còn sim bên singapore thì bán lại cho mình nha. mình ở tp.hcm

pinacolada
31-08-2013, 16:18
Hiện tại mình còn đô Sing khoảng 600$ và Mã khoảng 200 RM , các sim điện thoại của Sing và Mã , Singtel , Digi , M1...
bạn nào cần PM mình cho mượn hoặc chuyển nhượng lại . 01212984273 Mình ở Sài Gòn

Ben2012
01-09-2013, 11:03
Mình book hành lý kí gửi 20Kg của Tiger Airways, mình gừi được 2 cái vali ko? vì mình đi 2 người, miễn sao dưới 20 KG, ai có kinh nghiệm vụ này chưa???

rabbit
01-09-2013, 13:30
Mai e ở Sing về, ai cần liên hệ e tặng cái Sim M1 broadband của Sing & 1 sim Digi broadband của Malaysia nhé...

Kevinnguyen89
01-09-2013, 17:33
Mai e ở Sing về, ai cần liên hệ e tặng cái Sim M1 broadband của Sing & 1 sim Digi broadband của Malaysia nhé...
Bạn Rabbit có thể cho mình được không? 16/9 này mình đi Sin và Mã luôn. Mình ở Sài Gòn, số dt 01227069466

KuMinh009
01-09-2013, 20:24
bạn ơi tặng mình sim đi, 12/9 này mình đi rồi, hix. mình ở HCM, sđt: 01225551866

macchiato
01-09-2013, 21:28
Mình book hành lý kí gửi 20Kg của Tiger Airways, mình gừi được 2 cái vali ko? vì mình đi 2 người, miễn sao dưới 20 KG, ai có kinh nghiệm vụ này chưa???

Được gửi 2 vali bạn nhé. Vì lần mình đi 2 người chỉ mua hành lý 1 người, mình gửi 1 vali và 1 balo to vẫn được. Miễn hành lý của bạn không quá 20kg là được.

Lovechanel23
02-09-2013, 12:44
Chào mọi người ...Tháng sau mình sẽ bay sang Singapore ...Đây là lần đầu tiên mình đi nước ngoài nên cũng hơi bỡ ngỡ ...Nhưng chỉ sợ nhất là cái khoản nhập cảnh Hải quan bên Sing thôi...Vì nghe nói nó hay làm khó dễ...Tuy nhiên , mình đã chuẩn bị sẵn những thứ cần thiết như : Vé máy bay khứ hồi , booking KS ...
Mình bay ngày 11.10 và bay về ngày 14.10 . Bạn nào có đi ngày đó mà thấy plan mình ok thì đi chung cho vui nhé ...

Lịch trình của mình sau khi tham khảo rất nhiều nguồn trên Phượt ...Các bạn xem rồi cho ý kiến nhá ...
11.10 : Đáp chuyến bay đi Singapore của VNA ..Đến Sing lúc 12h20 ..Làm thủ tục rồi di chuyển về Marriott Hotel ở Orchard Road ..Nhận phòng ...Nghĩ ngơi ...Chiều ra công viên Merlion, nhà hát Sầu riêng , Vịnh Marina Bay ...Tối ghé sang ChiaTown ăn uống và mua sắm đồ lưu niệm ...Nghĩ đêm tại Khách sạn

12.10 : Sáng ăn sáng tại khách sạn ...Di chuyển sang Sentosa bằng Cáp treo ...Tham quan bảo tàng Sáp , Viện hải dương học , Bảo tàng Hàng hải , xem phim 4D ở nhà hát Typhoon ... Trưa sang universal chơi ....Dùng trưa trong Universal , tiếp tục chơi các trò chơi đến chiều ...
( Vì mình đã book vé Halloween Horror Night 2013 ở trong Universal luôn , nên mình sẽ ở lại đây chơi cho đến khoảng 12h hay 1h Sáng ) Nghĩ đêm tại khách sạn

13.10 : Sáng dùng điểm tâm tại khách sạn ...Dạo vòng khu orchard Road ...Đến 12h check-out ...Di chuyển sang Sheraton Hotel check in nhận phòng ( Đính chính với mọi ng vì mình đổi đc 2 đêm free ở Marriot Hotel và 1 đêm ở Sheraton Hotel nên phải di chuyển qua lại 2 KS ...Cũng may cùng trên 1 con đường nên ko xa lắm ) ...Sau khi nhận phòng , tham quan Sở thú Singapore , Chiều tham quan Night Safari ....Tối ra Cầu cảng Clarke Quay ăn uống , tham gia trò chơi cảm giác mạnh, Tối ghé vào quán Bar tại đây thưởng thức nhạc ..( Mình đặc biệt kết cái hệ thống MOS Bar gì đó của Singapore...NGhe mà nôn na cả lên ) ..Nghĩ đêm tại KS

14.10 : Sáng dùm bữa tại Khách sạn ...Tham quan mua sắm tại khu suntec city ...Ăn uống ở mấy cái Mall đó , mua quà về cho gia đình ...Chiều về Khách sạn dùng buổi tối trước khi check out ( Mình check out lúc 6h ) ..Di chuyển ra sân bay ..Đáp chuyến bay về Sài Gòn lúc 9h25 ...

Trên đây là lịch trình chi tiết của mình , các bạn thấy có ổn ko khi di chuyển qua các điểm ...Và nếu có bạn nào cũng đi ngày đó có thể liên hệ mình gặp gỡ tham quan chung cho zui ....

Ben2012
02-09-2013, 14:34
Bạn nào mới đi Sing về cho mình hỏi Fountain of Wealth ở Suntec City hoạt động lại chưa??? Thanks

rabbit
03-09-2013, 09:30
Bạn nào mới đi Sing về cho mình hỏi Fountain of Wealth ở Suntec City hoạt động lại chưa??? Thanks

Vẫn chưa hoạt động đâu bạn nhé, đừng qua làm gì cho mất công...

rabbit
03-09-2013, 09:39
bạn ơi tặng mình sim đi, 12/9 này mình đi rồi, hix. mình ở HCM, sđt: 01225551866

Cuối tuần có bạn vô SG mình gửi vô cho, có gì mình sẽ PM contact person. Chúc vui.

yanlee
03-09-2013, 09:42
Bạn Lovechanel23 ơi, mình có pm cho bạn nhưng mà hệ thống báo là inbox của bạn đã đầy nên không gửi được, bạn xem lại giúp mình nha :D

Lovechanel23
03-09-2013, 10:17
Bạn Lovechanel23 ơi, mình có pm cho bạn nhưng mà hệ thống báo là inbox của bạn đã đầy nên không gửi được, bạn xem lại giúp mình nha :D

Mình có nhận đc yêu cầu kết bạn của bạn ...
Có phải bạn là người gửi PM bán vé USS cho mình hok ?
Nếu phải vậy thì mình ko cần tới ...Vì bạn mình đã book vé ở USS rùi :)

KuMinh009
03-09-2013, 10:38
Cuối tuần có bạn vô SG mình gửi vô cho, có gì mình sẽ PM contact person. Chúc vui.

cảm ơn bạn nhìu nha, ban cho mình thêm sđt đi để có gì mình đt cảm ơn :)

KuMinh009
03-09-2013, 10:41
mình có một vài câu hỏi, các bạn trả lời giúp mình nha.
1/ Nhà mình đi 7 người gồm 3 nam 4 nữ thì nên đem theo bao nhiêu tiền để qua ải hải quan
2/ Mình nên mua đô sin ở đâu tại hồ chí mình và nếu tiền đô đi về còn dư thì bán lại chỗ nào
3/ Mình qua đó sẽ ở lại nhà homestay của bạn Trang ở khu geylang, bạn nào đã ở rồi thì tư vấn giúp mình nha
4/ Nếu đi máy bay của jetstar thì 7kg hành lý sách tay có được vượt quá hay không (mình đi có thêm 40kg hành lý kí gửi)
5/ Mình nghe nói nước uống bên đó rất mắc, vậy có cách nào để giảm chi phí khoản này ko

Cảm ơn các bạn nhìu

hoangvanphuong75
03-09-2013, 10:56
Mang càng nhiều càng tốt, nam thì không sao, nữ xui bị vịn, còn có cái để show. Vidu mang 1000 xài 100, 900 vẫn là của mình OK la. Gửi vào bank, hôm nào đi nữa thì rút, bán chi cho thiệt. Ít ai thấy Airasia bán vé rẻ mà đi 1l em ah. Tiền US, Sing thì vô tư đi đâu giá cũng good.

Tholau
03-09-2013, 11:27
Hi các bác,

Em vừa ngó nghiêng vụ mua chung bên Sing, đang có cái voucher này, nhà em có em bé 3 tuổi nên k vào USS, vậy có nên mua voucher này cho rẻ không? (Giá này tương đương với 1 vé vào Underworld thôi):
https://www.alldealsasia.com/daily-d...y-park-insect-

Em nghe nói có thể mua các combo ở chỗ VIvo, nhưng liệu có rẻ như này k? Nếu chỉ chênh ít thì để sang tận nơi em mua cho chắc, còn đáng đồng tiền bát gạo thfi em mua luôn bi giờ ạ, các bác nào biết cho em tí tư vấn nhé

Hoặc có deal này cũng hay ạ, nhưng đang nghĩ xem Song of the sea muộn quá nên k biết có nên bon chen deal này không
http://www.streetdeal.sg/deals/view/8416/0/Option_1_39_percent_OFF_Underwater_World_Dolphin_L agoon_Luge_Skyride_Songs_of_the_Sea_ADULT.html

yanlee
03-09-2013, 11:36
Mình có nhận đc yêu cầu kết bạn của bạn ...
Có phải bạn là người gửi PM bán vé USS cho mình hok ?
Nếu phải vậy thì mình ko cần tới ...Vì bạn mình đã book vé ở USS rùi :)

À ko phải đâu, mình PM hỏi thăm bạn vì mình cũng đi trong khoảng thời gian đó, bay của VNA luôn, nên chắc là sẽ xuống sân bay cùng 1 lúc, có gì đi chung để đỡ rắc rối :D

lindsey
03-09-2013, 14:11
Hi các bác,

Em vừa ngó nghiêng vụ mua chung bên Sing, đang có cái voucher này, nhà em có em bé 3 tuổi nên k vào USS, vậy có nên mua voucher này cho rẻ không? (Giá này tương đương với 1 vé vào Underworld thôi):
https://www.alldealsasia.com/daily-d...y-park-insect-

Em nghe nói có thể mua các combo ở chỗ VIvo, nhưng liệu có rẻ như này k? Nếu chỉ chênh ít thì để sang tận nơi em mua cho chắc, còn đáng đồng tiền bát gạo thfi em mua luôn bi giờ ạ, các bác nào biết cho em tí tư vấn nhé

Hoặc có deal này cũng hay ạ, nhưng đang nghĩ xem Song of the sea muộn quá nên k biết có nên bon chen deal này không
http://www.streetdeal.sg/deals/view/8416/0/Option_1_39_percent_OFF_Underwater_World_Dolphin_L agoon_Luge_Skyride_Songs_of_the_Sea_ADULT.html

Cái Underworld ở trong này không hiểu có đúng là Sea Aquarium ko hay khác nhỉ? Nếu đúng là nó thì đúng là rẻ hẳn mà :).

Lovechanel23
03-09-2013, 16:21
À ko phải đâu, mình PM hỏi thăm bạn vì mình cũng đi trong khoảng thời gian đó, bay của VNA luôn, nên chắc là sẽ xuống sân bay cùng 1 lúc, có gì đi chung để đỡ rắc rối :D

Wow...Trùng hợp nhỉ ...Mình Bay vào ngày 11.10 ...Chuyến bay lúc 9h25 của VietNam Airline đó...Nếu như bạn cũng bay chung giờ đó thì ok rùi....

Mà cho mình hỏi bạn là Trai hay Gái...Nhóm bạn đi bao nhiu ng ? Mình đi chỉ có 2ng thôi ...Mình và bạn mình ( Luật sư ng Mỹ )....Tuy nhiên chúng mình ko ở cùng KS ...cũng khó có thể đi chung đc...Mà nếu muốn thì cũng sẽ có cách thôi !!!

Bạn có FB ko ? Nếu có thì add nick mình rùi mình dễ nói chuyện hơn !!!
Mình tên Hải ...Nam ...24t ...CHo bạn biết dễ xưng hô
FB mình là : https://www.facebook.com/lovechanel23
Chờ hồi âm của bạn ...

hackpass
03-09-2013, 16:37
Chào bạn, mình đi Sing vào tháng 10. Đặt khách sạn ở Clark Quay, bạn nào đã đi club bên này có thể giới thiệu cho mình 1 bar chơi an toàn và lành mạnh được không. Nếu có 1 bar nào chơi giống như Sailing ở Nha Trang thì tuyệt.
Đợt mình qua trúng vào dịp ra mắt IP5S, nhóm mình định mua mỗi người một cái, bạn nào biết được điểm bán máy uy tín giúp mình thông tin với ah.
Cảm ơn mọi người đã đọc tin :)

KuMinh009
03-09-2013, 22:26
mình có một vài câu hỏi, các bạn trả lời giúp mình nha.
1/ Nhà mình đi 7 người gồm 3 nam 4 nữ thì nên đem theo bao nhiêu tiền để qua ải hải quan
2/ Mình nên mua đô sin ở đâu tại hồ chí mình và nếu tiền đô đi về còn dư thì bán lại chỗ nào
3/ Mình qua đó sẽ ở lại nhà homestay của bạn Trang ở khu geylang, bạn nào đã ở rồi thì tư vấn giúp mình nha
4/ Nếu đi máy bay của jetstar thì 7kg hành lý sách tay có được vượt quá hay không (mình đi có thêm 40kg hành lý kí gửi)
5/ Mình nghe nói nước uống bên đó rất mắc, vậy có cách nào để giảm chi phí khoản này ko

Cảm ơn các bạn nhìu

ai trả lời giúp em với :((

hoa_xuyen_chi
03-09-2013, 22:47
Khổ thân ban quớ!
1/ Hải quan họ chỉ check hàng hóa có buôn lậu liếc gì hông, và chỉ có an ninh mới sóat xét lý do bạn vào ra nước của họ. In sẵn cả vé khứ hồi, mail confirm địa chỉ chỗ ở bên Sing + với tiền mặt 100usd/ 1 người/ 1 ngày lưu trú, nếu mang ít hơn thì cũng nên thủ theo thẻ visa master cho đỡ phiền
2/ SGD mua ở các quầy thu đổi ngọai tệ, bất kể chỗ nào bạn thấy. Mình thường mua ở Hưng Long 86 Mac Thị Bưởi, hoặc quầy số 59 -161 Đồng Khởi, Q1

3/ Không biết rồi, ở Geylang thì ráng đến Lorong 11 hoặc 13 ăn cháo ếch nhé, né lorong số chẳn nếu bạn ko có ý đồ khác. Nói chug là ăn ở Geylang rẻ bình dân, tớ thích, cái tiệm ở Lr 11 mấy bác hàng ấy ưu ái cho người Việt tụi mình lắm ớh, toàn bán tính lợi cho đám này thui, hỏi mình ăn cay hay ko bằng tiếng việt, làm hik cả hùn hehe

4/ Hàng ko giá rẻ giờ xít xao vụ hành lý rồi, đến đó bạn cứ cân thử rồi sang chia bớt đồ giữa bạn bè với nhau cho đỡ mất time

5/ Mua chai bự, rồi ở ks hay homestay thì chịu khó nấu nước uống ban đêm, sáng nguội xách theo uống. Nhiều người advise là uống nước trong bồn rửa tay các nơi được nhưng tui ko thích vậy thế thui, chứ uống thì sure ko chết được đâu hihi :D

hoangvanphuong75
04-09-2013, 07:11
@Kumin009: Mua nước chai lớn ở Muftafa siêu thị 24/24 ở Bugis giá rẻ em ah, tùy điều kiện nếu trong hostel em ở không có bình đun nước, nhưng hostels ở Sing đều included bữa sáng, lấy nước vào chai lúc ăn sáng. Đàng nào em cũng phải mua 1 chai ban đầu ở Sing rồi.

dragonfly999
04-09-2013, 07:54
1. ko bít nhưng nhóm mình cầm 500sgd/người và sắp đi ah
2. Có vé máy bay và passport thì vô ngân hàng mà mua. Địa chỉ: Vietcombank chi nhánh Hồ Chí Minh, 132 hàm nghi, quận hoặc số 3 Võ Văn Kiệt, quận 1,. Ngoài Hà Nội cũng vô VCB mà mua. Về thì cầm vô bất kỳ ngân hàng nào bán cũng được.
3. ko bít
4. Jetstar cầm được 7kg hoặc 10kg. Đề nghị xem kỹ lại vé máy bay. trích dẫn vé máy bay của mình nè: "Loại giá Starter hạng phổ thông (bao gồm Starter Plus và Starter Max): Một kiện chính Hành lý xách tay và một món đồ nhỏ với tổng trọng lượng không quá 10kg đối với mỗi hành khách đi trên các chuyến bay của JQ/3K/VF hoặc không quá 7kg đối với mỗi hành khách đi trên các chuyến bay của BL."
5.uống nước máy. có gì đâu. ai cũng uống mà. Mà mình đi Hongkong mua chai nước cũng rẻ. chắc singapore cũng ko mắc lắm đâu.

hoangvanphuong75
04-09-2013, 08:52
@dragonfly999: em KuMinh009 chắc là sinh viên nên hỏi rất nhiệt tình, nên anh và dragonfly cũng trả lời nhiệt tình, về nước uống thì Sing được khuyên cáo nước họ uống được. Nhưng bụng ai cảm thấy không tốt thì không nên uống, ở đây không phải sĩ.

nhtphong
04-09-2013, 09:09
Tháng 10 này đoàn của em gồm 6 thành viên sẽ chính thức viếng thăm 2 nước bạn Mã và Sin cấp nhân dân.
Cũng tính đem theo mấy cái bình nước mà hứng nước uống cho tiết kiệm.
Em không nhớ chính xác 1 bình nước lớn ở Sin khoản nhiêu (hình như là 3-4 đồng) 1 ngày 2 - 3 bình 1 người nhân lên 6 người nhân lên 4 ngày cũng khá tiền đó.

@anh Hoangvanphuong75 cho em hỏi chút, bên trong Universal có chổ nào hứng nước không anh, nếu không thi bọn em khỏi đem theo bình chi
Em cám ơn anh

lindsey
04-09-2013, 09:26
Tháng 10 này đoàn của em gồm 6 thành viên sẽ chính thức viếng thăm 2 nước bạn Mã và Sin cấp nhân dân.
Cũng tính đem theo mấy cái bình nước mà hứng nước uống cho tiết kiệm.
Em không nhớ chính xác 1 bình nước lớn ở Sin khoản nhiêu (hình như là 3-4 đồng) 1 ngày 2 - 3 bình 1 người nhân lên 6 người nhân lên 4 ngày cũng khá tiền đó.

@anh Hoangvanphuong75 cho em hỏi chút, bên trong Universal có chổ nào hứng nước không anh, nếu không thi bọn em khỏi đem theo bình chi
Em cám ơn anh

Trong Universal có đấy bạn ạ, hôm trước có bạn chụp ảnh trong Universal còn chụp luôn cả chỗ hứng nước uống :).

hoangvanphuong75
04-09-2013, 09:36
Lúc trước anh ở hostel Sing, khi check in anh hỏi trong phòng có ấm đun nước không, thì bạn chủ hostel trả lời: ở Sing vòi nước đã purified nên nước uống được (mặc dù thông tin này anh đã biết trước) như vậy không nhất thiết ở Universal đâu, lựa nhà nào đẹp như hotel, siêu thị...yên tâm.

nhtphong
04-09-2013, 11:13
cám ơn bác lindsey và anh Hoangvanphuong75, tại vô universal cả ngày mà không có nước free cũng tốn kha khá nữa hihi

banglangdo
04-09-2013, 12:13
Lúc trước anh ở hostel Sing, khi check in anh hỏi trong phòng có ấm đun nước không, thì bạn chủ hostel trả lời: ở Sing vòi nước đã purified nên nước uống được (mặc dù thông tin này anh đã biết trước) như vậy không nhất thiết ở Universal đâu, lựa nhà nào đẹp như hotel, siêu thị...yên tâm.

mà nước vòi nó tanh lắm a, bữa e uống bị đau bụng, hix, còn nước sân bay thì ngon, ko tanh.

Ngasinh
04-09-2013, 13:34
nhtphong :
- Ở nhà bạn có bình nhựa thì để trong hành lý xách tay , ra sân bay TSN khi làm xong các thủ tục thì gần cửa ra ống lồng có vòi hứng nc uống ,mỗi người thủ 1 ít nc để uống trên máy bay. Đến sân bay Sin cũng có chỗ hứng nc uống, bạn có bao nhiêu chai lọ mang theo thì lấy nc nhiệt tình vào để uống trong ngày đầu (kg tốn tiền mua nc nên chịu khó vác nặng vậy)
- Bạn đi 6 người thì nên mang theo ấm đun, ở Sin đi đến đâu cũng có thể hứng đc nc uống ,nhưng qua Mã mua nc cho 6 người cũng hơi bị hao . Bạn muốn mua nc uống rẻ thì vào siêu thị( trong seven mắc hơn) or dọc đường mua ở mấy quán cóc vỉa hè 1,5$ Sing or Mã cho 1 chai nc 1,5l .
- Ở Mã duy nhất có 1 chỗ hứng nc uống miễn phí là :dưới chân Tháp đôi Malay là toà nhà SURIA, bạn đứng ở đây nhìn thẳng qua thấy cây cầu ,bạn đổ bộ xuống dốc cầu bên tay trái có cái nhà nhỏ bằng đá có vòi nc lạnh & nc bình thường tha hồ mà lấy nha!
Nếu bạn ở gần quận Phú Nhuận thì Lhệ với mình chỉ chỗ mua $ Sin & Mã rẻ.

nhtphong
04-09-2013, 14:06
@ngasinh: cám ơn bạn, gần đến nó sẽ nhờ bạn, mình ở Q5

phanh1710
04-09-2013, 14:46
@nhtphong: chỗ xếp hàng chờ đến lượt các trò chơi trong USS mình thấy đều có vòi nước công cộng để mng uống trong lúc chờ đó bạn. Cứ mang theo cái vỏ chai 0.5l nhỏ nhỏ, đến đó rùi đổ tích trữ uống dần :D Nếu ko thì trong đó họ cũng bán nhiều đồ uống, hoa quả, k quá đắt đâu :)

Lovechanel23
04-09-2013, 18:29
https://pic70.picturetrail.com/VOL1862/10660993/23343796/407501714.jpg

Bạn nào có đi Sing và Universal Singapore tháng 10 hay Tháng 11 nhớ tham dự cái event Halloween này nhá...Đảm bảo sẽ ko phải thất vọng với những gì các bạn đã bỏ ra...

P/s : Mình cũng có tham dự cái event này ngày 12.10

trikien1291
04-09-2013, 18:54
Chào bạn. Bạn đi sing mấy người vậy bạn? Bạn di sing về có thẻ cho mình mượn thẻ EZ link vs card điện thoại được chứ vì tháng 10 này mình cũng đi qua đó chơi nữa! Thanks bạn.

Ben2012
05-09-2013, 00:02
Có ai book vé USS ở trang này chưa vậy? http://www.citytours.sg/attractions/singapore/universalstudiossingapore/universalstudiossingapore.html
mình thấy có khuyến mãi voucher 10 SGD

dragonfly999
05-09-2013, 07:39
Có ai book vé USS ở trang này chưa vậy? http://www.citytours.sg/attractions/singapore/universalstudiossingapore/universalstudiossingapore.html
mình thấy có khuyến mãi voucher 10 SGD
"Super Deal! Every USS adult ticket purchase will be entitled to a S$10.00 USS meal voucher & S$5.00 retail voucher." khuyến mãi 10 đô để ăn và 5 đô để mua hàng bán lẻ mà. Nhầm hàng rồi

nhtphong
05-09-2013, 08:57
@Lovechanel: Cám ơn bạn

Hay quá, mình có kế hoạch đi Universal ngày 18/10, nhất định sẽ tham gia

Ben2012
05-09-2013, 11:34
"Super Deal! Every USS adult ticket purchase will be entitled to a S$10.00 USS meal voucher & S$5.00 retail voucher." khuyến mãi 10 đô để ăn và 5 đô để mua hàng bán lẻ mà. Nhầm hàng rồi

Thì dù gì mình cũng phải ăn trưa trong USS mà, ý mình hỏi là book vé ở trang này có an toàn hay ko? vì mình thấy đa số book ở trang http://www.rwsentosa.com/language/en-US/Homepage/ThingsToDo/UniversalStudiosSingapore (hiện tại có deal Purchase an One-Day Adult Pass and enjoy early entry with free breakfast in the park at $74 (U.P $102), nhưng mình ko thích, vì mình định sáng ghé qua Chùa Răng Phật trước, nên ko ăn sáng ở USS được.):D

6373
05-09-2013, 13:07
Mình đi Sing còn $382 , 1 sim Singtel còn $9.06 gọi về VN 8cent/phút, bạn nào lấy hết mình tặng 1 sim M1 và bản đồ, mình ở SG, tỷ giá 16.900 . Liên hệ 0906 336 554.

nhtphong
05-09-2013, 13:53
Mà không biết tham gia cái này có mua thêm vé gì ko ha ?

NguoiTrongMua
05-09-2013, 21:49
Chào bạn, mình đi Sing vào tháng 10. Đặt khách sạn ở Clark Quay, bạn nào đã đi club bên này có thể giới thiệu cho mình 1 bar chơi an toàn và lành mạnh được không. Nếu có 1 bar nào chơi giống như Sailing ở Nha Trang thì tuyệt.
Đợt mình qua trúng vào dịp ra mắt IP5S, nhóm mình định mua mỗi người một cái, bạn nào biết được điểm bán máy uy tín giúp mình thông tin với ah.
Cảm ơn mọi người đã đọc tin :)

Về club thì mình hay đi Dream:

https://www.facebook.com/clubdream.sg

Còn về IP thì sau ngày công bố ra mắt bạn phải canh oder online( thời gian giới hạn) và sau đó đợi khoảng 2 tuần để ship đến ( mình ko nghĩ bạn có thể oder online nếu không có ngườn nhà sinh sống bên này) ngoài ra ra tiệm lấy ngay thì sẽ bị kê giá lên khoảng $100 -200 tuỳ thời gian, ngay cả vào thẳng apple strore để mua.

nhtphong
06-09-2013, 09:24
Mình có vài điều cần chia sẻ với những bạn sắp đi Sing, đặc biệt là nữ, đi một mình. Ai cũng nghĩ đi Sing đơn giản mà
Mình đã ra vào Sing khá nhiều lần, đều đi một mình, nhưng hầu như ko bị hải quan (HQ) cửa khẩu hỏi han gì. Chỉ một lần duy nhất mình đi Từ Malay qua Sing theo đường bộ, thì HQ có thắc mắc một chút, vì mình trước Malay thì mình ở Phuket, thế là được hộ tống lên phòng của Oficer, nhưng chỉ 10 phút sau mình được đi. Và đi lại ở Sing thì dễ dàng thuận tiện. Với suy nghĩ như vậy, mình khuyến khích động viên một người bạn lên đường, tư vấn, dặn dò đủ kiểu. Nhưng ...đời ko như là mơ.
Bạn mình đi Sing cùng gia đình, nhưng bạn ấy bay trước một ngày với những người còn lại.
Tới sân bay Sing, HQ xem xem, sau đó đưa bạn ấy vào holding room. Ah, mình note là bạn mình có đầy đủ, cash $1000, vé mb 2 chiều, booking khách sạn, booking Sentosa, booking ks ở KL, vé tháp đôi, vé bú đi từ SIng- Malay, tiếng anh rất tốt....
Đó là một đêm kinh hoàng. Không biết nếu là mình thì sẽ như thế nào nữa. Bị đối xử ko thua gì tù nhân cả.
Ban đầu là phần gom vào phòng, security hay police gì đó, vừa đi vừa cầm gậy lùa như lùa vịt ấy. Sau đấy là màn thẩm vấn, vào Sing với mục đích gì, đem theo bao nhiêu tiền, lấy tiền ra đếm. Mang tiếng là hỏi, nhưng người ta chẳng buồn nghe bạn nói, bạn trả lời hay giải thích gì đâu.
Sau 2 tiếng ở đây (bị tịch thu tất cả đồ đạc, hộ chiếu, điện thoại...) thì được chuyển qua một phòng khác, rồi lần lượt từng người bị mang vào toilet, cởi hết đồ ra, trần như nhộng...để kiểm tra lần nữa...
Bạn mình vừa tức vừa sợ, khóc, và hỏi tại sao...thì HQ nói là "shut up"..."đây là nước của tao, mày là khách, tao cho m vào thì m vào, không cho thì đi về, không được quyền hỏi". Trong phòng có quăng một thùng mì gói và nước. Phòng này là phòng lạnh, nhưng bạn cũng ko được mặc áo khoác nữa. Sau đó, họ tự động chuyển đổi vé về, và gửi trả về ngay chuyến bay tiếp theo. Và...thu mỗi người $138, hỏi là tiền gì thì "tiền nước, tiền phòng, tiền mì gói, tiền giấy toilet..."
Về tới VN thì lại bị giữ lại tiếp...
Mình không biết nói gì cả.
NỖi buồn nhược tiểu

Nghe bạn kể ghê quá, giống như nghi phạm buôn hàng lậi hay ma túy gì đó >.<
lần trước mình và bạn gái mình qua dễ lắm, thậm chí bạn mình không cần nói câu nào luôn, vì trước đó mình đã nói với hải quan là bạn tôi không biết tiếng Anh.

tuan_base
06-09-2013, 09:31
:DChào các bạn, lần đầu tiên xuất ngoại, mà đi cả 2 nước sin&malay nên rất càn các bạn góp ý giúp mình (mình phượt couple)

- Day 1: SGN-SiN (ngủ tại changi)
mình đi jetstar - cho mình hỏi ngủ tại khu transit, tới sáng mới làm thủ tục hải quan sau được không??

- Day 2: Ngủ tại SIN
6h - 9h tham quan changi
9h - 10h về chinatown, checking khách sạn, chưa có phòng thì gửi đồ lại
10h - 17h khám phá sentosa (dự định bằng xe đạp)
17h - 22h tranh thủ về Melion để kịp coi nhạc nước, sau đó khám phá chinatown về đêm

- Day 3: Ngủ tại Johor Bahru
6h dậy, tranh thủ đi tất cả những gì có thể đi được: melion,orchard road,Sim Lim Square, Clarke Quay, khu người ấn .....
17h đón xe qua JB Sentral (đi qua biên Malay trễ nhất có thể là mấy giờ vậy các bạn, tại mình sợ không kịp)

- Day 4: Ngủ tại Malacca
6h - 9h khám phá ĐỀN ARULMIGU SRI RAJAKALIAMMAN, tòa nhà chính phủ
10h đón xe đi malacca - Khám phá malacca

- Day 5: Ngủ tại Malacca
Dành cả ngày để Khám phá malacca (by bus)

- Day 6: Ngủ tại kuala lumpur
6h - 11h đó xe tới putrajaya cho kịp The cheapest tour in the world chuyến 11h
11h - 2h khám phá putrajaya
2h - 3h đón xe về Kuala lumpur
4h - 22h khám phá chinatown, và trung tâm tp về đêm

- Day 7: KUL -SGN
6h - 9h khám phá Batu Cave
9h - 15h đi bus GOKL hoặc KL hop on hop off tham quan thành phố
15h ra sân bay
18h về sài gòn

Ngocnho
06-09-2013, 10:45
Mình mới đi bụi Sing về, còn dư 140 SGD gồm 2 tờ 50, 4 tờ 10, bạn nào mua mình để lại, nhà mình gần ngã 4 Thủ Đức. Đt 0982.055.065

uttchan
06-09-2013, 13:59
Mình thấy HQ ở Sing làm việc khá minh bạch và rõ ràng, chứ cũng ko cảm tính đâu. Nếu bạn có đủ bằng chứng chứng tỏ bạn vào và sẽ ra khỏi đất nước họ thì họ sẽ ko đến nỗi như bạn Nhok có kể đâu. Rất nhiều câu chuyện về HQ Sing đã được nêu ra mà ko biết bao nhiêu % xác thực, và cũng có rất nhiều người đã đi và về ko bị hoạnh họe gì cả, chỉ cần họ thực sự đàng hoàng. Do vậy mọi người chớ nên chỉ đọc thông tin và cảm thấy hoang mang nhé. Mình đã đi Sing 3 lần rồi ko lần nào mang quá nhiều tiền (chỉ mang đủ tiền để sống và ăn chơi mấy ngày đó thôi), có 2 lần mình có vé khứ hồi, 1 lần mình chỉ có vé 1 chiều nhưng lại có vé bay ra khỏi Sing để sang Malay và từ Malay sẽ bay thẳng về Việt Nam >>> cứ show ra thôi, ko bị khó dễ gì cả

Lovechanel23
06-09-2013, 18:04
Mà không biết tham gia cái này có mua thêm vé gì ko ha ?

Xin chia buồn với bạn là có đấy !!!
Thông thường thì USS sẽ mở cửa đến 7h tối !! Tuy nhiên trong dịp lễ Halloween này thì ngày nào có event thì chỉ mở cửa tới 5h chiều là đóng cửa ...Event bắt đầu từ 7h tối đến 1h sáng ...
Giá vé có rất nhiều loại vé ...Nếu như bạn mua event vào ngày đó thì 68$ ...Tuy nhiên , nếu như bạn cũng đi USS ngày đó và tối đó bạn ở lại chơi thì bạn bạn sẽ mua đc vé với giá là 50$ ...Ngoài ra thì có 1 chương trình đặc biệt là R.I.P tour ...198$ với những ưu tiên của VIP và có ng hướng dẫn bạn đi từng nơi luôn...

Mình đặt vé USS hết 74$ ...Mua thêm cái vé Express Pass unlimited hết 50$ và book thêm cái R.I.P tour hết 198$ ..Tồn thiệt hại là : 322$ cho 1 ngày ở USS ...

KuMinh009
06-09-2013, 22:49
Mình mới đi bụi Sing về, còn dư 140 SGD gồm 2 tờ 50, 4 tờ 10, bạn nào mua mình để lại, nhà mình gần ngã 4 Thủ Đức. Đt 0982.055.065
bạn còn sim ko bán lại cho mình đi

hackpass
07-09-2013, 07:12
Về club thì mình hay đi Dream:

https://www.facebook.com/clubdream.sg

Còn về IP thì sau ngày công bố ra mắt bạn phải canh oder online( thời gian giới hạn) và sau đó đợi khoảng 2 tuần để ship đến ( mình ko nghĩ bạn có thể oder online nếu không có ngườn nhà sinh sống bên này) ngoài ra ra tiệm lấy ngay thì sẽ bị kê giá lên khoảng $100 -200 tuỳ thời gian, ngay cả vào thẳng apple strore để mua.
Bạn có thể cho mình biết địa chỉ cụ thể của appstore bên singapore được không ah. Cảm ơn bạn

super_lk
07-09-2013, 08:11
Ngày 19/9 này em sẽ qua Sing cùng với 1 người bạn đến 25/9. Có anh chị nào biết Hostel nào có giá cả phải chăng ko? Vì tụi em thì đi cả ngày tối mới về ngủ nên ko qan trọng chỗ ở lắm, chỉ cần rẻ là ok. ở khi Bugis càng tốt ạ, hoặc homestay giá rẻ thì giúp dùm e nhé. E có lên mạng xem nhưng khoảng thời gian đó thì toàn hết phòng ạ :(

chihiro88
07-09-2013, 09:08
Mình vừa ở Cozy Backpacker Guest house ở đối diện Bugis Juntion luôn. Về địa điểm thì chỗ này là thuận tiện số 1, mấy đứa bạn bên Sing của mình cũng phải khen, vì đi có 5' là ra MRT, quanh đấy thì toàn khu ăn uống. Mình ở 4 người phòng riêng giá 85sgd/night. Bạn cứ google search ra trang web của ks rồi book trực tiếp nhé. Nó có rất nhiều kiểu phòng.

hoangvanphuong75
07-09-2013, 09:27
Khu Bugis là rẻ nhất Sing so với sự thuận lợi (vì walk được đến Orchard cũng như Merlion) nên cứ thấy phù hợp và ưng thì book.

6373
07-09-2013, 09:44
Mình đi Sing về còn $382 , 1 sim Singtel còn $9.06 gọi về VN 8cent/phút, bạn nào lấy hết mình tặng 1 sim M1 và bản đồ, mình ở SG, tỷ giá 16.900 . Liên hệ 0906 336 554.

ldht
07-09-2013, 10:09
Các a/c ơi e đang thấy vé khứ hồi HCM-SING-HCM là 219$/2 người chưa kể phí chuyển ngoại tệ thì có nên mua k vậy ạ :d

KuMinh009
07-09-2013, 10:20
Mình đi Sing về còn $382 , 1 sim Singtel còn $9.06 gọi về VN 8cent/phút, bạn nào lấy hết mình tặng 1 sim M1 và bản đồ, mình ở SG, tỷ giá 16.900 . Liên hệ 0906 336 554.
vậy là cái sim singtel bạn bán hay là tặng thế

Ben2012
08-09-2013, 13:34
vì thời gian eo hẹp, giữa S.E.A. Aquarium với Zoo thì mình nên chọn cái nào? mình đã có dành 1 ngày cho USS rồi)

6373
08-09-2013, 14:30
vậy là cái sim singtel bạn bán hay là tặng thế
Sim Singtel tk $9.06 mình bán lại $5 nha bạn.

son200785
08-09-2013, 23:11
Mua dầu thì nên mua ở đâu ha mọi người

jinnynhungoc
09-09-2013, 00:40
Qua siêu thị Mustafa ở khu vực Ấn, đủ kích cỡ.

trysomenew
09-09-2013, 12:44
có bạn nào biết cú pháp đăng ký gói 3G của M1 cho traveler trọn gói 5 ngày không ? Mình có sim nhưng không biết kiểm tra hoặc top-up để xài 3G làm sao ?

ldht
09-09-2013, 13:30
Các a/c ơi e đang thấy vé khứ hồi HCM-SING-HCM đi 30/3 về 7/4/14 là 219$/2 người chưa kể phí chuyển ngoại tệ thì có nên mua k vậy ạ :d

Tholau
09-09-2013, 13:36
Ngày 19/9 này em sẽ qua Sing cùng với 1 người bạn đến 25/9. Có anh chị nào biết Hostel nào có giá cả phải chăng ko? Vì tụi em thì đi cả ngày tối mới về ngủ nên ko qan trọng chỗ ở lắm, chỉ cần rẻ là ok. ở khi Bugis càng tốt ạ, hoặc homestay giá rẻ thì giúp dùm e nhé. E có lên mạng xem nhưng khoảng thời gian đó thì toàn hết phòng ạ :(

bạn thử liên hê với South East Asia hotel xem. KS này ở khu Bugis đo. MÌnh cũng đi thời gian giống bạn (nhưng về sớm ngày hơn) và đặt ở KS đó. Nếu chỉ để ngủ là chính thì chỗ đó có vẻ OK, giá cả cũng k bịi đội lên như các KS khác (mình đặt là 130$ nett /phòng standard ) vì đợt 22/9 là diễn ra giải đua F1 nên các phòng KS đều hay bị full và tăng giá. KS này không có book online trên Agoda hoặc Booking. Mình cứ contact trực tiếp trên trang web của họ thôi.

Hi vọng sẽ dc gặp bạn trong thời gian đó

6373
09-09-2013, 14:41
Mình đi Sing về còn 380$ để lại với tỷ giá 16.900,sim Singtel còn 9$ để lại 5$, tặng thêm xu lẻ,tặng sim M1, ai cần liên hệ 0906336554. Mình ở SG.

KuMinh009
09-09-2013, 15:32
Các bạn ơi tư vấn giúp mình với
Tình hình là ngày 12/9 này gia đình mình đi SIn rồi nhưng mình đang phân vân là với độ tuổi mọi người trong gia đình em đi đều là từ 40- 50 thì có nên mua vé vào USS chơi không. Các bạn tư vấn thêm cho mình về một số địa điểm phù hợp với lừa tuổi đó nhé...
Cảm ơn các bạn nhìu nhìu
À tiện thể cho mình hỏi là biểu diễn ánh sáng và nhạc nước chỗ suntec với marria bay diễn ra lúc mấy h và quanh khu vực này có gì để ăn tối không....mong nhận được sự tư vấn nhiệt tình của mọi người...

Lovechanel23
09-09-2013, 17:22
Tình hình là ngày 12/9 này gia đình mình đi SIn rồi nhưng mình đang phân vân là với độ tuổi mọi người trong gia đình em đi đều là từ 40- 50 thì có nên mua vé vào USS chơi không. Các bạn tư vấn thêm cho mình về một số địa điểm phù hợp với lừa tuổi đó nhé...
Cảm ơn các bạn nhìu nhìu
À tiện thể cho mình hỏi là biểu diễn ánh sáng và nhạc nước chỗ suntec với marria bay diễn ra lúc mấy h và quanh khu vực này có gì để ăn tối không....mong nhận được sự tư vấn nhiệt tình của mọi người...

Theo mình thì gia đình bạn tuổi trung niên nhiều thì đừng nên đi USS ...Vô đó chỉ kẻo phí tiền thôi ...vì đa số trong đó toàn trò cảm giác mạnh ko àh bạn...Với lại rất nắng và mệt ...Ko thích hợp với ng lớn tuổi đâu ..
Còn cái suntec city thì hình như chưa sửa xong ...

NguoiTrongMua
09-09-2013, 22:33
Bạn có thể cho mình biết địa chỉ cụ thể của appstore bên singapore được không ah. Cảm ơn bạn

Apple rất phổ biến rất dể tìm ở các trung tâm mua sắm, nên bạn không phải lo không tìm được. nhiều đến mức trang chủ khong cập nhật lít store luôn.hi

Chú Ý: ACE tránh vào Lucky, Silim đã có 1 số trường hợp lừa đảo do thấy khách du lịch nên bày trò. nên vào apple store mua nhé. Của hàng apple rất dể nhận boiết do chỉ trưng bày mỗi sản phẩm của apple. Cửa hàng thường tên: iStudio.

nhtphong
10-09-2013, 08:39
Cảm ơn các bạn nhìu nhìu

Đúng như bạn KuMinh009 nói đó, mấy cô chú 40-50 thì bạn dẫn đi vườn hoa đi, dạo biển Sentosa ...

Jerany
11-09-2013, 11:08
Xin chào mọi người. Khoảng 1 tháng nữa mình sẽ đi Sing, nhờ các bạn tư vấn giúp :)

Mình muốn hỏi vé express trong USS sẽ đc ưu tiên ko xếp hàng ở tất cả các trò chơi phải ko, và mình hỏi 1 chị ở Sing thì c ấy bảo ko đc dùng lại với cùng 1 trò, tức là chơi lại thì ko đc ưu tiên nữa, có đúng vậy ko mọi người?

Thêm nữa mình muốn hỏi là nhiều ng` bảo mình khu Garden by the Bay đi buổi tối nhìn mới đẹp. Vậy trong 1 ngày free mình định sáng đi zoo, chiều tối đi Marina + Garden by the Bay có ok ko mọi người? Nhưng mình thấy tgian như thế vẫn hơi trống, mọi người có thể advise thêm cho mình xem mình có thể xen kẽ đi chơi ở đâu nữa trong khoảng tgian trên ko?

Mình xin cảm ơn trước ^^

Lovechanel23
11-09-2013, 12:44
Xin chào mọi người. Khoảng 1 tháng nữa mình sẽ đi Sing, nhờ các bạn tư vấn giúp :)

Mình muốn hỏi vé express trong USS sẽ đc ưu tiên ko xếp hàng ở tất cả các trò chơi phải ko, và mình hỏi 1 chị ở Sing thì c ấy bảo ko đc dùng lại với cùng 1 trò, tức là chơi lại thì ko đc ưu tiên nữa, có đúng vậy ko mọi người?

Thêm nữa mình muốn hỏi là nhiều ng` bảo mình khu Garden by the Bay đi buổi tối nhìn mới đẹp. Vậy trong 1 ngày free mình định sáng đi zoo, chiều tối đi Marina + Garden by the Bay có ok ko mọi người? Nhưng mình thấy tgian như thế vẫn hơi trống, mọi người có thể advise thêm cho mình xem mình có thể xen kẽ đi chơi ở đâu nữa trong khoảng tgian trên ko?

Mình xin cảm ơn trước ^^

\

Mình chỉ biết cái vế trên thôi nên trả lời vế trên cho bạn !!!
Cái Vé USS Express có 2 loại nha bạn :
1. Loại Express Pass : 30$ ( Chỉ đc ưu tiên 1 lần trong tất cả các trò chơi . Lần 1 bạn chơi thì ko phải xếp hàng , tuy nhiên muốn chơi lại trò đó bạn phải xếp hàng bình thường như mọi ng )
2. Loại Express Unlimited Pass : 50$ ( Bạn đc ưu tiên tất cả các trò và ko giới hạn số lần tham gia...Nói chung là bạn thích chơi bao nhiu lần cũng đc mà ko phải xếp hàng . Nếu bạn là ng chơi nhiều , nên thêm chút đỉnh để ko phải xếp hàng )

Nghe bạn nói tháng sau đi Sing...Mình cũng đi Sing tháng sau nè...Ngày 11.10 đến 14.10 , có đi chung thì ẹnoy cho zui

TNTANH
11-09-2013, 15:28
Mình mới đi qua sing (2/9 ->7/9), đi 1 mình. Mọi việc dễ dàng, thuận lợi. chỉ bị làm khó khi đi qua Malay thôi. Cái này mình viết trên fb của mình. Đọc chơi cho vui

Lúc nãy qua Malay, tới chỗ check-in. Vừa đưa passport cho con nhỏ kia nó nhìn nhìn, xong quay qua hỏi thằng kế bên. Xí xô xí xào gì đó ko hiểu gì cả. Mình nghĩ trong đầu, con nhỏ này chắc mới vô làm nên chưa rành. Tranh thủ đảo mắt 1 vòng, thấy bọn Mã nó đen thui, chắc nó lai châu Phi. Đang cười thầm trong bụng thì con kia bảo, theo tao. Rồi nó dẫn đi về phía mấy thằng an ninh. Nó cầm pp của mình đưa cho thằng cao nhất (chắc cao bằng minh là hết cót), đen nhất, hôi nhất. Nó tiếp tục xí xô xí xào, lần này do có kinh nghiệm nên nghe ra đc 2 chữ Vietnam . Thằng hôi đó bắt đầu hỏi minh: từ Sing qua hả, mình yes yes. Nó hỏi tiếp: mày qua Sing làm việc hả? Minh bảo: tao qua du lịch. Nói vậy mà nó cũng ko hiểu, mặc nó bắt đầu ngơ ngơ ngáo ngáo, đúng kiểu vịt nghe sấm. Mình cười thầm trong bụng, thằng này tiếng Anh kém thật, vậy mà cũng đòi thẩm tra tao. Trong lúc thằng hôi nhất vẫn chưa hiểu mình nói gì, thì thằng ít hôi hơn nói to: du lịch, du lịch. Chỉ chờ có vậy 2 thằng kia mừng quá cũng la theo: du lịch, du lịch. Cơ mặt tụi nó cũng giãn ra, bắt đầu cười cười, ko còn vẻ căng thẳng như lúc mới gặp mình. Nó hỏi tiếp: mày qua đây bao lâu? Tối tao về, minh trà lời nhanh. Xong nó hỏi lại: trong hôm nay hả? Kiểu như nó tự nhận nó kém. Chịu nhục xíu, hỏi thêm 1 câu cho nó chắc. Mình yes yes xong thì cũng là lúc nó lấy cái mộc ra, đóng cái cộp vào pp của mình, rồi nói rõ to: Welcome to Malaysia. Nghĩ trong đầu, welcome mà mày làm khó bố mày thế à? Nhưng nghĩ thấy nó cũng tội tội nên mình cũng tranh thủ chút thời gian quý báu của mình để trao dồi cho nó thềm 1 vài câu tiếng Anh. Minh hỏi tiếp: tao có gì mà tụi mày làm khó tao vậy? Mấy trăm người mà sao có mỗi mình tao bị vô đây? Nó nói đây là rule của nước nó chứ ko có gì. Nghe xong mình lấy lại pp rồi đi tiếp. P/s: gõ trên phone mỏi tay quá

hoangvanphuong75
11-09-2013, 16:55
Thấy bạn viết cũng vui đấy, facebook có khác, đó là nghệ thuật, và tâm lý nói chuyện của Hải Quan, tiếng anh của họ siêu hơn bạn nhiều!

6373
12-09-2013, 10:24
Đi Sing về còn 382$,sim Singtel tk 9$ để lại 5$,tặng sim M1, tỷ giá 16.800,mình ở SG, bạn nào cần thì liên hệ 0906336554

hotmithaygian
12-09-2013, 14:46
Xin chào cả nhà~ khoảng tuần sau là mình đi Sing xem giải đua F1 rồi. Mình tranh thủ đi tham quan mua sắm 1 chút luôn. Mọi người có thể giới thiệu giúp mình vài nơi để tham quan mua sắm ko ạ. Vì lần đầu tiên đi nên mình cũng không biết nên sắp xếp thời gian như thế nào cho hợp lí nhất :((. Mình bay qua đó từ sáng 19/9 và ở đến chiều 22/9 thì bay về. Nhưng trong đó thì mất 1 ngày cho F1 rồi, Nên thời gian còn lại mình không biết nên đi tham quan đâu là phù hợp nhất.
Hơn nữa, mình đi mua simcard điện thoại ở bển, cái nào để nghe, gọi, sms và cả connect 3G càng tốt, k rõ bao nhiêu tiền. Mình xài microsim thì có dễ mua ko ạ? Mình muốn gửi postcard cho vài người bạn, mọi người đã từng dùng dịch vụ gửi thư ở Sing chưa ạ?Cả nhà chỉ giúp mình nhé. Cám ơn nhiều lắm :)

Ben2012
12-09-2013, 22:48
Cho mình hỏi khi ở dorm với người lạ, thì buổi tối đồ quan trọng bỏ thì vào locker, nếu điện thoại hay máy chụp hình hết pin thì sạc qua đêm có mất ko? :(

jinnynhungoc
13-09-2013, 00:14
Chuyện đời không tin ai được bạn nên giữa đồ quan trọng bên mình.

Ben2012
13-09-2013, 08:10
Chuyện đời không tin ai được bạn nên giữa đồ quan trọng bên mình. Vậy nếu hêt pin thì sạc ntn cho an toàn vậy bạn?

Jerany
13-09-2013, 10:28
^ Theo mình đọc trên mạng thì mỗi giường có ổ cắm riêng, nếu sạc thì đồ sẽ ở trên giường và sát cạnh bạn, chắc cũng ko sợ đâu :)

Btw mình cũng đọc đc là locker ở dorm ko có khóa, có đúng vậy ko mọi ng`? Nếu thế thì phải mang khóa theo ah?

\

1. Loại Express Pass : 30$ ( Chỉ đc ưu tiên 1 lần trong tất cả các trò chơi . Lần 1 bạn chơi thì ko phải xếp hàng , tuy nhiên muốn chơi lại trò đó bạn phải xếp hàng bình thường như mọi ng )
2. Loại Express Unlimited Pass : 50$ ( Bạn đc ưu tiên tất cả các trò và ko giới hạn số lần tham gia...Nói chung là bạn thích chơi bao nhiu lần cũng đc mà ko phải xếp hàng . Nếu bạn là ng chơi nhiều , nên thêm chút đỉnh để ko phải xếp hàng )

Nghe bạn nói tháng sau đi Sing...Mình cũng đi Sing tháng sau nè...Ngày 11.10 đến 14.10 , có đi chung thì ẹnoy cho zui

Cảm ơn thông tin của b nhiều ^^ Mình viết là 1 tháng nữa mới đi, cũng phải sang tận T11 cơ, tiếc quá. Have a nice trip nhé ^^~

jinnynhungoc
13-09-2013, 12:47
@Ben 2012: Mình chưa ở dorm tại Sing mình chỉ ở dorm tại các nước khác thấy lock để gần tiếp tân có khóa nhưng ngăn nhỏ trong phòng ở chung ổ cắm cũng ít nên hơi lo lắng nhưng nếu bạn ở Sing mình có thể tư vấn cho bạn ở homestay giá 15S$ một đêm một người ở nhà người Việt dễ thương gần siêu thị gần Mrt có thể nấu ăn luôn. Nếu cần thì bạn hú mình cho thông tin nhé!

giangholonggio
13-09-2013, 17:41
^ Theo mình đọc trên mạng thì mỗi giường có ổ cắm riêng, nếu sạc thì đồ sẽ ở trên giường và sát cạnh bạn, chắc cũng ko sợ đâu :)

Btw mình cũng đọc đc là locker ở dorm ko có khóa, có đúng vậy ko mọi ng`? Nếu thế thì phải mang khóa theo ah?

Cảm ơn thông tin của b nhiều ^^ Mình viết là 1 tháng nữa mới đi, cũng phải sang tận T11 cơ, tiếc quá. Have a nice trip nhé ^^~

Tùy dorm, có chỗ thì để tủ ở tiếp tân, có chỗ thì tủ ở trong phòng, khóa thì có nhưng ko thể như két sắt được nên cũng chỉ để kéo dài thời gian thôi chứ trộm mà quyết tâm mở ...chắc cũng ra.

Mỗi giường đều có ổ cắm riêng nên tốt nhất sạc tại giường rồi bỏ dưới gối kê đầu lên ngủ. Bữa rồi đi với tụi bạn ngủ ở wokehome này ok lắm, ngay bến xe buýt Clark Quay và MRT, đồ ăn nhẹ, sữa uống miễn phí cả ngày. http://www.wokehomehostel.com/facilities/

j3an
14-09-2013, 00:03
Bon chen tí, USS chỉ có 1 loại vé express ưu tiên không phải xếp hàng thôi bạn nhé, và cũng chỉ được ưu tiên 1 lần 1 trò, chứ không phải không giới hạn. Giá thì theo mình thấy như ngày xưa khi còn chia ra ngày peak và non peak thì giá vé express pass lần lượt là 50sgd và 30sgd. Mình dẫn chứng thông tin trên trang chủ, bạn có thể tham khảo thêm :)
Universal Express Pass
Skip the regular lines at participating attractions throughout Universal Studios Singapore with Universal Express Pass!

NOTE:
Universal Express pass is not valid for admission to the theme park.
Valid for one(1) guest admission ONLY.
Valid for only one(1) time at each participating attraction.
Non-transferable.
Non for Sale or Exchange.
Non-refundable.
Void if altered.
Not to be used for promotional purposes unless approved in writing by Resorts World Sentosa.
Only limited number of Express passes will be sold for each day and are subjected to availability.
Express Pricing will be based on date of visit and subject to changes.

\

Lovechanel23
14-09-2013, 00:20
Cái thông tin của bạn là bạn xem hồi nào vậy ?
Thông tin của mình xem mấy ngày trước và sau khi đọc xong thông tin của bạn thì mình mới vào check lại đây ...
http://www.rwsentosa.com/language/en-US/Homepage/ThingsToDo/UniversalStudiosSingapore
Bonus thêm cái hình để dẫn chứng để chứng mình mình nói không có căn cứ
https://pic70.picturetrail.com/VOL1862/10660993/23343796/407560506.jpg

cdbenly90
14-09-2013, 00:23

Mình xin cảm ơn trước ^^

Vé express pass giá 36$
Mỗi trò được dùng 1 lần

Fuzymountain
14-09-2013, 09:50
\

Tháng sau mình cũng đi sing ngày 11 nhưng về trưa ngày 15. Email của mình [email protected]. Có gì cho mình địa chỉ mail sang đi cùng nhau cho vui. Mình ở hà nội

Lovechanel23
14-09-2013, 10:53
Tháng sau mình cũng đi sing ngày 11 nhưng về trưa ngày 15. Email của mình [email protected]. Có gì cho mình địa chỉ mail sang đi cùng nhau cho vui. Mình ở hà nội

oh ..Bạn đi ngày 11 nhưng giờ nào vậy ? Mình ở HCM ..Mình bay vào buổi sáng ...12h tới đó ...
Chiều ngày 11 thì mình đi tham quan công viên sư tử , nhà hát sầu riêng , Tham quan marina và lên Sky park chơi
Xong rùi ghé Bugis Street sắm đồ , rồi qua ChinaTown chơi ...Khuya thì ghé vào quán bar gần đó..

Còn nguyên ngày 12 thì mình ở Sentosa và Universal . Tối thì tham gia Halloween ở đó lun ...

Nếu như lịch trình của bạn gần giống với mình ...Thì mình có thể tham gia chung cho zui...Mình đi có 2 ng ..Mà bạn mình nó ng nước ngoài nữa ...Nên cũng bị hạn chế về giao tiếp ...Có bạn bè ng Việt nói chuyện cũng đỡ bùn ..

Mail mình là : [email protected]

son200785
14-09-2013, 22:49
Mình vừa đi về bạn nào thắc mắc gì mình biết mình sẽ chỉ cho . Các bạn nên nua express nhe không phải cực khổ xếp hàng

ngocthuy_nana
15-09-2013, 11:17
Cả nhà cho em hỏi chút với, số là 28-9 này em đi Sing và muốn nhân tiện mua luôn con iPhone 5S. EM nên mua em ý ở đâu ạ ?

Lovechanel23
15-09-2013, 14:22
Mình vừa đi về bạn nào thắc mắc gì mình biết mình sẽ chỉ cho . Các bạn nên nua express nhe không phải cực khổ xếp hàng

Bạn cho mình hỏi ở USS có phải có 2 loại vé express pass ko vậy ?
1 cái là express pass
1 cái là unlimited express pass phải hôn ?
Mình thấy trên trang chủ nó ghi vậy ...

son200785
15-09-2013, 18:39
Mình đi vé ex 35sgd . Còn loại kia thì mình không nghe nói . Mình mua từ vn qua sing in ra là mang vào

j3an
15-09-2013, 20:12
Bạn cho mình hỏi ở USS có phải có 2 loại vé express pass ko vậy ?
1 cái là express pass
1 cái là unlimited express pass phải hôn ?
Mình thấy trên trang chủ nó ghi vậy ...
Mình chưa mua vé tại quầy nên không rõ có vụ vé unlimited express pass hay không, còn nếu bạn mua online thì chỉ có một loại là express pass thôi bạn :) . Và nghe bảo mua trực tiếp tại quầy hôm vắng thì không sao, chứ đông khách thì cũng vất phết :D

Lovechanel23
15-09-2013, 22:58
Mình chưa mua vé tại quầy nên không rõ có vụ vé unlimited express pass hay không, còn nếu bạn mua online thì chỉ có một loại là express pass thôi bạn :) . Và nghe bảo mua trực tiếp tại quầy hôm vắng thì không sao, chứ đông khách thì cũng vất phết :D

Đúng rùi..Mình lên trang chủ của USS xem vé Unlitimed express thì nó bảo là ko bán online , chỉ bán vào cái ngày mình tham quan , tức là mua trực tiếp tại quầy ...Còn cái vé Express Pass thì có bán online..

Lovechanel23
15-09-2013, 23:00

Trên web nó ghi hẳn 2 loại vé...Và loại kia chỉ có thể mua trực tiếp tại quầy...

cdbenly90
16-09-2013, 01:12

Trên web nó ghi hẳn 2 loại vé...Và loại kia chỉ có thể mua trực tiếp tại quầy...
Loại vé express ko giới hạn này chỉ bán tại quầy, và bán kèm với vé vào cổng, giá trị 1 ngày duy nhất nên bạn ko thể book online hoặc mua qua agent travel.
Giá vé hiện tại của nó hình như hơn $50 một tý.
Cặp vé này có thể vào chơi nhanh các trò không giới hạn số lần chơi (Nhưng những ai có ý nghĩ là mua một cái rồi thay nhau dùng thì xin thưa là không được đâu nhé, trước khi người ta làm cái vé này người ta đã nghĩ được cái ý đồ của những ai mua 1 vé dùng cho nhiều người rồi =)) ( Vui một chút)
Mà mua cái vé express 36$ thôi mua cái này làm gì tốn tiền.

son200785
16-09-2013, 08:25
Bạn Hamho112 check lại inbox nghe. Mình k reply tin nhắn cho bạn được

superpan3000
16-09-2013, 10:01
Mấy bạn ơi cho mình hỏi vài câu :P

1. Mình đang book khách sạn thì thấy có 2 loại phòng như sau:
- 4 Bed Private: SG$35.00/người
- 4 Bed Mixed Dorm: SG$20/người
Mình đi 4 người vậy nên book dorm cho tiết kiệm không nhỉ? Vì mình nghĩ là giường trong phòng private cũng y như dorm nhưng được cái nguyên phòng. Mà mình đi đúng 4 người vậy KS nó có dành riêng cho mình 1 phòng dorm không hay nó bắt phải chia ra?

2. Mình đến singapore chắc cũng 0h đêm, không biết nên đi taxi về KS rồi xin check-in sớm được không? Nó có charge thêm tiền không? nếu có thì tính giá 1 ngày hay chỉ tính thêm phí? Nếu nó tính thêm nhiều quá...chắc mình ngủ ở sân bay rồi sáng đến check-in sớm (tầm 7-8h) thì được không ta? Mình đi tigerairway.

Mình xin cảm ơn trước

lilac
16-09-2013, 10:32
@superpan3000:

1. Nếu bạn đi 4 ng thì nên book phòng dorm 4 bed & yêu cầu đc ở chung 1 phòng để tiết kiệm hơn. Tuy nhiên, về mọi thứ trong phòng này có lẻ sẽ ko đc tươm tất như phòng 4 bed private (bởi vậy mới có giá khác biệt lớn vậy chứ).

Nếu bạn đi 4 ng mà book dorm thì phải báo với hostel & yêu cầu. Nếu còn phòng trống thì họ sẽ sắp xếp. Nhưng nếu ko còn phòng trống hoàn toàn thì các bạn phải chịu khó chia ra, vì bạn book 1 giường chứ ko book cả phòng (dành cho dorm). Cái này bạn phải email làm việc rõ với hostel.

2. Thường thì các hostel check in khoảng 2pm. Nếu bạn đến buổi sáng thì họ cho bạn gửi hành lý, đến giờ check in thì vào check in. Tuy nhiên, cũng có những hostel họ dễ dãi hơn, cho check in sớm.
Nhưng nếu bạn đến vào khoảng 2-3h sáng thì chắc chắn sẽ bị charge tiền (nếu bạn đòi check in vào phòng, còn nếu ngồi ở khu vực chung thì ko sao). Còn charge bao nhiêu thì bạn phải email với hostel, vì tùy vào policy của hostel đó.

nqh306
16-09-2013, 10:33
Mọi người cho em hỏi chút ạ
Sắp tới e lần đầu sang Sing. Nhưng đang băn khoăn vụ 3g bên đó thế nào. Em chỉ mang ipad đi nên chỉ dùng 3g để check mail, bản đồ, viber...
Mọi người có thể tư vấn nên mua sim nhà mạng nào và gói cước như nào k ạ

nhtphong
16-09-2013, 10:54
cùng cau hỏi với bác nqh306

superpan3000
16-09-2013, 11:13
@superpan3000:

1. Nếu bạn đi 4 ng thì nên book phòng dorm 4 bed & yêu cầu đc ở chung 1 phòng để tiết kiệm hơn. Tuy nhiên, về mọi thứ trong phòng này có lẻ sẽ ko đc tươm tất như phòng 4 bed private (bởi vậy mới có giá khác biệt lớn vậy chứ).

Nếu bạn đi 4 ng mà book dorm thì phải báo với hostel & yêu cầu. Nếu còn phòng trống thì họ sẽ sắp xếp. Nhưng nếu ko còn phòng trống hoàn toàn thì các bạn phải chịu khó chia ra, vì bạn book 1 giường chứ ko book cả phòng (dành cho dorm). Cái này bạn phải email làm việc rõ với hostel.

2. Thường thì các hostel check in khoảng 2pm. Nếu bạn đến buổi sáng thì họ cho bạn gửi hành lý, đến giờ check in thì vào check in. Tuy nhiên, cũng có những hostel họ dễ dãi hơn, cho check in sớm.
Nhưng nếu bạn đến vào khoảng 2-3h sáng thì chắc chắn sẽ bị charge tiền (nếu bạn đòi check in vào phòng, còn nếu ngồi ở khu vực chung thì ko sao). Còn charge bao nhiêu thì bạn phải email với hostel, vì tùy vào policy của hostel đó.

Thank bạn nhiều, mình cũng đang chờ reply từ hostel nhưng 3 ngày rồi không thấy trả lời nên mới lên đây hỏi mọi người :D
À sẵn mình cũng nhờ bạn xem luôn lịch trình của mình có phù hợp chưa, mong nhận được góp ý từ bạn và mọi người. Mình đi tầm 6 ngày Singapore và Malay.

Ngày 1 - thứ 6:
- 22h-24h đang trên máy bay của Tiger Airway :D

Ngày 2 - thứ 7: Botanic Garden - Little India - China Town - Marina Bay Sands
- 0h-6h ngủ ở sân bay, check in KS (chỉ gửi đồ nếu chưa cho check in cũng được)
- sáng đi Botanic Garden. Mấy giờ mở cửa nhỉ?
- trưa qua little india tham quan + ăn Chili crab (bạn mình ở sin có giới thiệu 1 chỗ ở đây rất ngon + rẻ), không biết ăn trưa món này có ngon không?
- chiều tham quan china town + ăn cháo ếch
- tối qua Marina Bay Sands + kiếm chỗ xem nhạc nước (không biết nhạc nước thứ 7 có lúc mấy h nhỉ?)

Ngày 3 - CN: Sentosa - USS
- Sáng + chiều chơi ở Sentosa - USS là chủ yếu, mình mua vé express để đi hết trò cho đỡ phí, CN chắc cũng đông mọi người nhỉ?
- Mình muốn coi Crane Dance nhưng nghe nói đến 21h mới có vậy khoảng time giữa đó mình có thể đi đâu trong sentosa nhỉ? Chủ yếu đi mấy chỗ free để tiết kiệm nhất :P

Ngày 4 - thứ 2: Singapore - Melaka
- Sáng đón xe đi Johor Baru. Đến bến xe Larkin của Johor Baru mua vé đi Melaka
- Trưa check in KS, nghỉ ngơi.
- Chiều tối mình tham quan ở Melaka mà chưa biết địa điểm chính xác.
Nên mua bản đồ ở đâu và đi bộ vòng vòng thì tham quan được những nơi nào?

Ngày 5 - thứ 3: Melaka - Putrajaya - Kuala Lumpur
- Sáng đi Putrajaya
- Trưa chiều tham quan Putrajaya.
- Chiều mua vé về KL Sentral + check in KS
- Tối ở KL dạo ở đâu được nhỉ? Có kịp tham quan tháp đôi không?

Ngày 6 - thứ 4: Kuala Lumpur
- Mình định book mấy city tour vòng vòng quanh KL nhưng thấy có mấy bạn đi cao nguyên genting gì đó cũng hấp dẫn nên chưa biết đi trong ngày kịp không? Mọi người góp ý giúp :D

Ngày 7 - thứ 5: KL - TPHCM
- Sáng chắc dạo dạo phát rồi 9h đón buýt lên LCCL đi Airasia về chuyến 12h trưa, không biết có kịp không?

Mình xin cảm ơn nhiều (c)

Lovechanel23
16-09-2013, 11:35
Loại vé express ko giới hạn này chỉ bán tại quầy, và bán kèm với vé vào cổng, giá trị 1 ngày duy nhất nên bạn ko thể book online hoặc mua qua agent travel.
Giá vé hiện tại của nó hình như hơn $50 một tý.
Cặp vé này có thể vào chơi nhanh các trò không giới hạn số lần chơi (Nhưng những ai có ý nghĩ là mua một cái rồi thay nhau dùng thì xin thưa là không được đâu nhé, trước khi người ta làm cái vé này người ta đã nghĩ được cái ý đồ của những ai mua 1 vé dùng cho nhiều người rồi =)) ( Vui một chút)
Mà mua cái vé express 36$ thôi mua cái này làm gì tốn tiền.

Làm gì có chuyện mua 1 ng rồi cho những ng khác đi cùng chứ...Vì mục đích của mình là có thể chơi đi chơi lại nhiều lần mình muốn ..mà thêm cũng ko có bao nhiu hết ...Nhưng chắc có lẽ mua Express Pass thôi cũng đủ rùi...
Thanks thông tin của bạn

nhtphong
16-09-2013, 14:12
Ngày 4 - thứ 2: Singapore - Melaka
- Sáng đón xe đi Johor Baru. Đến bến xe Larkin của Johor Baru mua vé đi Melaka
- Trưa check in KS, nghỉ ngơi.
- Chiều tối mình tham quan ở Melaka mà chưa biết địa điểm chính xác.
Nên mua bản đồ ở đâu và đi bộ vòng vòng thì tham quan được những nơi nào?

Đây là kinh nghiệm của mình trong chuyến năm ngoái . Nếu bạn có ý đinh đi melaka thì mua vé trực tiếp từ Sin đi bạn, hinh như khu lavender có
Lần trước mình đi như bạn, nhưng đến bến xe JB thì xe đi KL nhiều, nhưng xe đi Melaka chỉ có đúng 1 chuyến lúc 3 hay 4pm gì đó
mình phải ngồi chơi quanh khu vực bến xe mất mấy tiếng, rồi khi đến dc Meleka thì đã tối.

Tại bến xe Meleka bạn đừng vội bắt Taxi mắc công trả giá, nó có 1 cái quầy, bạn nói đi đâi thi sẽ xuất vé và giá tiền cho bạn luôn.
Lần trước mình đi vào phố cồ thì giá taxi là 20RM.
Nếu bạn ở phố cồ thì bạn đón bus (hình như là số 17), bạn xuống trạm trước bảo tàng hình còn thuyền lớn lớn rồi đi bộ vào phố cổ tầm 10 phút.
Bạn lưu ý là đổi ít tiền lẻ đi bus nha
Bạn sẽ đi ngang qua cái bánh xe nước và quảng trường Meleka, đi qua 1 cây cầu nhỏ là đến

Ngày 5 - thứ 3: Melaka - Putrajaya - Kuala Lumpur
- Sáng đi Putrajaya
- Trưa chiều tham quan Putrajaya.
- Chiều mua vé về KL Sentral + check in KS
- Tối ở KL dạo ở đâu được nhỉ? Có kịp tham quan tháp đôi không?
Chiều ra tháp đôi, tối thì đi dạo Bukit Bintang đi, ghé phồ ẩm thực gần đó.
Riêng mình thấy Chinatown cũng ko có gì hay lắm, giá cả thì thách ghê ghớm

Ngày 6 - thứ 4: Kuala Lumpur
- Mình định book mấy city tour vòng vòng quanh KL nhưng thấy có mấy bạn đi cao nguyên genting gì đó cũng hấp dẫn nên chưa biết đi trong ngày kịp không? Mọi người góp ý giúp
Genting đi về trong ngày là dư, sáng đi , ăn trứa ở đó, tầm 2-3 về là (nếu như bạn ko mê bài ^^)

Ngày 7 - thứ 5: KL - TPHCM
- Sáng chắc dạo dạo phát rồi 9h đón buýt lên LCCL đi Airasia về chuyến 12h trưa, không biết có kịp không?
Nếu là mình thì dự trù 2 tiếng cho việc di chuyển và đến trước giờ bạn 1,5 tiếng nữa.
Bạn xuất phát 9h chắc cũng ok, nhưng chắc sẽ không thông thả được.
LCCT tuy nhỏ nhưng cũng đáng tham qua cho biết nếu đến LCCT lần đầu.
Bạn đi sớm dc thì đi, đến sớm thì tham qua luôn, dù gì sáng đó bạn cũng đâu làm gì,chử trễ phiền lắm

Sau khi gửi hành lý và làm thủ tục vào bên trong. Bạn có thể mua dc nước suối đem lên máy bay uống cho tiết kiệm (Bạn lưu ý đừng mở bao cho đến khi đem lên MB nha, cái này mình ko dám mở nên ko biết ko mở có dc ko ^^)
Lần đó mình mua nước đem lên 1 số bạn ko biết hỏi sao mình đem nước lên được vậy, nên mình cũng xin chia sẽ cho bạn nào không chắc có đem nước lên MB được không.

HuyenKon
16-09-2013, 14:33
Mình đang có kế hoạch đi Sing vào đầu tháng 12, nhóm mình có 3 người, mình định ở căn hộ này https://www.facebook.com/KhamPhaSingapore (đc 17 peck hay road) không biết đã bạn nào ở đây chưa ?
Cho mình hỏi khu này có gần trung tâm, mrt không ? Phòng ốc có ok không?

lindsey
16-09-2013, 16:04
Các bạn cho mình hỏi một chút, mình đi Sing 3 ngày, vì dự kiến ko đi USS do có người già, nên muốn đi 1 ngày Melakka nhưng ko bít có kịp không? Có ai có kinh nghiệm đi Melakka về trong ngày không ạ? Mà các bạn có thể cho mình biết là thời gian đi Sing - Melakka là bao nhiêu tiếng ko ạ?

peterdinhhung
16-09-2013, 16:49
Cuối tháng ngày 27 -29 em đi Sing. Anh chị em cô bác nào còn dư cái sim Sing cho em mượn vài ngày em trả. Nếu có sms giúp địa chỉ vào số phone em ghé lấy 0975828688. Sẽ hậu tạ chầu caffe khi về :)

son200785
16-09-2013, 17:24
Lindsey Melaka trong ngày ko kịp đâu bạn

Tholau
16-09-2013, 22:49
Các bác ơi em sang đúng dịp trung thu thì buổi tối nên chơi ở đâu nhỉ?E điịnh đến khu phố Tàu ngó nghiêng thôi. Bác nào biết chương trình/ chỗ naò hay thì cho e biết với nhé. Tks

nqh306
17-09-2013, 10:02
mọi người cho em hỏi chút ạ
sắp tới e lần đầu sang sing. Nhưng đang băn khoăn vụ 3g bên đó thế nào. Em chỉ mang ipad đi nên chỉ dùng 3g để check mail, bản đồ, viber...
Mọi người có thể tư vấn nên mua sim nhà mạng nào và gói cước như nào k ạ
em đag cần gấp. Bác nào biết giúp em vs

giangholonggio
17-09-2013, 11:06
Ipad thì lành nhất là roaming từ nhà (mà chết tiền đấy, nghiên cứu kỹ).

Còn không thì thử Singtel, starhub bác ạ, 15USD.

vì sao em nói lành nhất vì có lần lỡ mua, ngồi config cả buổi theo hướng dẫn của nhà mạng, mà xui đụng cái sim mãi ko active được rồi cho lại tụi bạn bên sing luôn. Khi mua bác nói tụi nó cho mình cái rẻ nhất vì mình chỉ xài ít ngày, hướng dẫn mình cài, tụi nó nói ko có thì kiếm chỗ khác nhé vì hay bán cái 50 USD.

Kinh nghiệm là Bác mua ở những chỗ là retail của singtel hoặc starhub (UOB foreign ex ở sân bay), đừng mua ở 7-eleven như em mà ngồi khóc vì ko activate dc

cdthvn
17-09-2013, 23:42

Bác dùng của Singtel ấy, rồi đăng ký gói 7$/1GB cho 7 ngày

Hoặc bác có thể chọn các gói sau :

1-Day $6 Ultimate 2GB Plan
3-Day $15 Ultimate 6GB Plan
7-Day $25 Ultimate 14GB Plan
7-Day $1 Value 10MB Plan
7-Day $7 Value 1GB Plan
30-Day $10 Super 200MB Plan
30-Day $15 Super 500MB Plan
30-Day $20 Super 1GB Plan

luudanchua
18-09-2013, 15:12
Chào cả nhà.
Sắp tới mình dự định đi Singapore 2 ngày sau đó quá Malaysia 5 ngày rồi về Việt Nam, các bạn cho mình hỏi 1 số thông tin như sau:
- Mình xuống Sing rồi đi đường bộ qua Malaysia thì đi như thế nào?
- Hải quan Sing có làm khó không nếu như vé về VN của mình là từ Malaysia chứ không phải từ Sing.
Chân thành cảm ơn các bạn

lilac
18-09-2013, 17:16
@luudanchua:

1. Từ Sing bạn có thể sang Malay dễ dàng bằng các cách:
- Máy bay
- Bus: Có khá nhiều chuyến bus từ Sing sang Malay. Bạn có thể chọn bus sang Johor Bahru, Malacca, Kuala Lumpur, Genting hay thậm chí lên cao nguyên Cameron Highland đều có bus thẳng từ Sing.
- Train: Từ Sing có tàu đi đến KL của Malay.

2. Nếu vé bạn về từ Malay thì khi ngta hỏi, bạn cứ trình bày là bạn sẽ sang Malay bằng đường bộ & về từ Malay. Chuyện này họ gặp rất nhiều nên ko làm khó đâu.

macchiato
18-09-2013, 21:27
Mình đang có kế hoạch đi Sing vào đầu tháng 12, nhóm mình có 3 người, mình định ở căn hộ này https://www.facebook.com/KhamPhaSingapore (đc 17 peck hay road) không biết đã bạn nào ở đây chưa ?
Cho mình hỏi khu này có gần trung tâm, mrt không ? Phòng ốc có ok không?

Mình sẽ ở đây tháng 10 nên khi nào về mình sẽ review lại cho bạn nếu bạn không gấp :D Tuy nhiên mình thấy bên đây họ nhiệt tình, reply mail thường xuyên và chị nhận tiền cọc của mình cũng thân thiện, địa điểm cọc tiền rõ ràng ( ngay công ty chỉ làm).

@Tholau: Mình không biết năm nay ở China town có tổ chức lễ hội đèn lồng không, nếu có thì bạn nên ghé đây xem vì họ làm khá là đẹp. Năm ngoái mình cũng đi dịp trung thu nhưng không có thời gian để xem.

son200785
19-09-2013, 07:40
Bạn Hamho check inbox lại nhé. Full rồi xóa bớt mình mới nt cho bạn được

Lovechanel23
20-09-2013, 00:04
Ai đi Vietnam Airline ngày 11.10 chuyến bay lúc 9h20 thì đi chung với mìh nhé!!!

Ben2012
20-09-2013, 22:47
Mình có đem dù (ô) lên máy bay được ko mọi người? vì nghe nói ở Sing hay mưa bất chợt :D

KuMinh009
20-09-2013, 22:57
đã bán hết S$

KuMinh009
20-09-2013, 22:58
Mình có đem dù (ô) lên máy bay được ko mọi người? vì nghe nói ở Sing hay mưa bất chợt :D
Nói chung thì hên xui thôi bạn, mà đợt vừa rồi mình đi thì cũng hay ưa bất chợt lắm, giống thời tiết sài gòn

Ben2012
20-09-2013, 23:07
Nói chung thì hên xui thôi bạn, mà đợt vừa rồi mình đi thì cũng hay ưa bất chợt lắm, giống thời tiết sài gòn

Mình mình có được phép mang dù lên máy bay ko? loại xếp gọn bỏ trong giỏ xách??

KuMinh009
20-09-2013, 23:16
Mình mình có được phép mang dù lên máy bay ko? loại xếp gọn bỏ trong giỏ xách??
được bạn, sách tay 10kg mà

HuyenKon
21-09-2013, 08:18
Mình sẽ ở đây tháng 10 nên khi nào về mình sẽ review lại cho bạn nếu bạn không gấp :D Tuy nhiên mình thấy bên đây họ nhiệt tình, reply mail thường xuyên và chị nhận tiền cọc của mình cũng thân thiện, địa điểm cọc tiền rõ ràng ( ngay công ty chỉ làm).

@Tholau: Mình không biết năm nay ở China town có tổ chức lễ hội đèn lồng không, nếu có thì bạn nên ghé đây xem vì họ làm khá là đẹp. Năm ngoái mình cũng đi dịp trung thu nhưng không có thời gian để xem.
Mình tháng 12 mới đi cơ. Bạn đi ngày nào tháng 10 vậy, nếu bạn chụp được ảnh phòng thì tốt quá :). Mình chờ review của bạn :D

anhtuan9622
21-09-2013, 16:03
Mình có 2 vấn đề này nhờ mấy bạn giải đáp giúp:

1. Đổi SGD sang MYR thì mình đổi ở đâu tiện nhỉ? Tính đổi vài chục SGD để qua Melaka xài :D

2. Mình tính đi qua Melaka chuyến 11 PM tối thứ 7 28/9, chắc là khoảng 4h sáng hôm sau là tới Melaka. Ko biết ở đó chơi tới chiều 4h thì có đi hết mấy chỗ nổi tiếng ở Melaka ko nhỉ? (Dutch Square, Jonker Walk, với mấy nhà thờ cổ ở đó) :D

Àh mình qua SG bằng Jetstar chuyến 9:40 PM, Fri 27/9 và về VN vào 12:45 PM, Mon 30/9. Có bạn nào đi chuyến này thì đi chung cho vui :D

novg
22-09-2013, 09:09
@Jinnynhungoc bạn cho mình thông tin về homestay bạn nói nhé. Thanks bạn ^^

Koyuki
22-09-2013, 15:15
14-11 mình cũng sang Singapore mà chưa có lên được lịch trình cụ thể như nào. Có ai cũng đi vào tầm đấy không đi cùng mình cho vui :) Mình muốn kết bạn với mấy bạn vừa đi về hi vọng học hỏi kinh nghiệm được chút!
À, tiện thể cho mình hỏi là đi từ Marina Bay Sands sang NUS thì đi như thế nào bằng MRT và có mất nhiều thời gian không nhỉ? Tranh thủ sang đấy du lịch thì mang hồ sơ qua nộp trực tiếp và ngắm trường luôn, đỡ phải tốn phí chuyển phát nhanh :P

anhtuan9622
23-09-2013, 13:23
Bạn nào ở Saigon có dư thẻ EZ-Link mà ko có nhu cầu xài nữa thì cho mình xin với :D

vicliciouss
23-09-2013, 16:42
Các bạn ơi mình đi Jetstar, sau khi đọc trên đây tự nhiên hoang mang ở chỗ là tên lúc book vé với passport phải giống nhau.

Mình book vé với First name: Tuan nên nó sẽ đọc bị ngược là Tuan Vo Huynh Anh, còn trên passport mình nó ghi rõ là Võ Huỳnh Anh Tuấn.

Như vậy có đi được không hay phải làm sao để đổi lại vậy :( hix hixx

lilac
23-09-2013, 17:06
@vicliciouss:

Nếu đúng các ký tự thì vẫn đi đc bình thường nha bạn. Đừng lo.
Tuy nhiên, để tránh phức tạp hay khó khăn về sau (nhất là đi mấy nước dùng ký tự tượng hình như Hàn, Nhật, TQuoc...), thì lần sau bạn nên viết theo đúng thứ tự chữ trên passport cho ngta dễ check.

son200785
23-09-2013, 21:14
Mình có 2 vấn đề này nhờ mấy bạn giải đáp giúp:

1. Đổi SGD sang MYR thì mình đổi ở đâu tiện nhỉ? Tính đổi vài chục SGD để qua Melaka xài :D

2. Mình tính đi qua Melaka chuyến 11 PM tối thứ 7 28/9, chắc là khoảng 4h sáng hôm sau là tới Melaka. Ko biết ở đó chơi tới chiều 4h thì có đi hết mấy chỗ nổi tiếng ở Melaka ko nhỉ? (Dutch Square, Jonker Walk, với mấy nhà thờ cổ ở đó) :D

Àh mình qua SG bằng Jetstar chuyến 9:40 PM, Fri 27/9 và về VN vào 12:45 PM, Mon 30/9. Có bạn nào đi chuyến này thì đi chung cho vui :D
ở Melaka cũng có chổ đổi tiền không cần đổi trước đâu bạn , thời gian bi nhiêu là đủ cho Melaka rồi ^^

thuycoco
23-09-2013, 23:38
Hi cả nhà, e là mem mới ah. Sắp tới e định đi sing-malay, đây là chuyến đi bụi nước ngoài đầu tiên của e nên còn rất nhiều điều ngu ngơ ah :">. Mong các ac giúp đỡ giải đáp các thắc mắc sau của e nhé. E cảm ơn nhiều ah.
1. E đi vna sang kuala, và đi bus sang sing. vậy thì e có thể lấy bản đồ kuala, bản đồ sing và mrt nữa free ở những đâu ah.
2. Vé đi bus từ malay sang sing và ngược lại e có phải book online trc hay ko, hay sang đó mua cũng đc ah.
3. E đang cân nhăc ở sing ở hoặc bugis hoặc gần orchard (newton, somerset, doby ghaut mrt). E định đi chủ yêu bằng mrt, thì các ac tư vẫn giúp e nên ở khu nào thì e đi đc ra các điểm ăn chơi như: merlion park, marina, bugis, mustafa, china town bằng mrt là chủ yếu, mà ko phải chuyển sang bus nhiều ah. ở gần MRT doby ghaut co phải tiện hơn ko ah?
4. E đang cần 3 thẻ Ezlink và 1 sim M1 ah, ac nào có cho e mượn thẻ và nhượng lại sim cho e với ah, e xin đa tạ ah. E ở hà nội ah.

Tạm thời thế đã ah, e cảm ơn ah:D.

lilac
24-09-2013, 10:12
@thuycoco:

1. Bạn bay VNA sẽ xuống sân bay KLIA. Ở đây bạn có thể đến quầy information để xin bản đồ KL.
Sau đó sang Sing, nếu bạn muốn lấy bản đồ Sing thì vào ks lấy. Nếu bạn ở hostel thì ghé thử 1 ks nào to to trên đường, ghé vào đó lấy 1 tấm bản đồ. Ko thì có thể mua ở 7Eleven.
(trong bản đồ Sing có bản đồ MRT).

2. Bus từ Malay sang Sing & ngược lại có rất nhiều nên bạn ko cần book trước, đến đó mua rồi đi. Nhưng nhớ check giờ chạy để ko bị trễ & chờ đợi.

3. Sing nhỏ nên bạn ở đâu miễn gần MRT & ko quá xa trung tâm đều ok. Ở Bugis hay Orchard hay gần MRT Dohby Ghaut đều đc. Muốn sang trọng thì ở khu Orchard, muốn sầm uất, nhộn nhịp thì ở Bugis, tùy bạn.

P.S: Mấy thông tin này của bạn hầu như trên Topic này đã đc trả lời khá nhiều lần & rất kỹ. Bạn lần đầu đi bụi ra nước ngoài thì tốt nhất nên đọc hết Topic này & Topic Malay. Đọc xong 2 Topic này thì bạn sẽ ko còn bỡ ngỡ nữa.

Thân,

ntkd2806
24-09-2013, 10:28
Mình có 1000$S ai muốn mua lại thì mình để tỷ giá là 17.100 nhé, mình ở SG.
SĐT: 0 một 6 6 hai không 8 5 ba bốn một, cám ơn mọi người đã đọc tin.

ngocthuy_nana
25-09-2013, 12:43
Cho em hỏi chút , em đưa mẹ và bà ngoại đi Sentosa chơi, theo các bác thì nên mua vé những chỗ thăm quan nào thì hợp lý nhỉ ?

mando_3103
25-09-2013, 13:29
Bạn ơi, theo thông tin bạn đưa thì mình đã liên hệ với chị này rồi.
Thấy c cũng nhiệt tình quá mức luôn, bảo sẽ ra tận sân bay đón bọn mình, phòng 4 người thì 20 SGD/ngày/người, thấy cũng khá rẻ.
Nhưng bọn mình 4 đứa toàn nữ, lại lần đầu đi phượt nước ngoài nên cũng khá lo.
Chị bảo mình chuyển khoản cho chị trước, nhưng vì là dạng homestay, không có giấy tời gì chứng minh, mà chuyển cho 4 đứa/5 ngày cũng hết 400SGD. Khá nhiều chứ không hề ít. Nên mình cũng không biết như thế nào.
Bạn cho mình tí kinh nghiệm đi. Đợt bạn đi có cần phải trả trước như thế này không?

heongonghinh
25-09-2013, 13:50
bạn ơi cho mình hỏi về langkawi, tháng 10 mình đi 1 mình, ở 2 ngày rưỡi, mình định ở ks kuah, thuê xe máy (giá cả), không biết có cần thế chân tiền hay pasport không, nghe nói là miễn thuế, vậy có rẻ không. Mình định đi tham quan skybridge, làng phương đông, eagle, shopping

Ben2012
25-09-2013, 16:41
ở Sentosa, mình muốn coi nhạc nước, bảo tàng sáp ... là phải mua vẻ ở tầng 3 vivo city phải ko các bạn? hay mình đi đến cổng trong sentosa rồi mới mua vé?

jinnynhungoc
26-09-2013, 00:58
Vào trong Sentosa mua luôn bạn

jinnynhungoc
26-09-2013, 01:03
@Jinnynhungoc bạn cho mình thông tin về homestay bạn nói nhé. Thanks bạn ^^

Thông tin du lịch homstay cho bạn giá 15S$/1đêm gần mrt, siêu thị, được phép nấu ăn, chủ nhà dễ thương!

Đt:85737305 hoặc 90907655
Yahoo: [email protected]

gatta
26-09-2013, 22:29
Mình có vài điều cần chia sẻ với những bạn sắp đi Sing, đặc biệt là nữ, đi một mình. Ai cũng nghĩ đi Sing đơn giản mà
Mình đã ra vào Sing khá nhiều lần, đều đi một mình, nhưng hầu như ko bị hải quan (HQ) cửa khẩu hỏi han gì. Chỉ một lần duy nhất mình đi Từ Malay qua Sing theo đường bộ, thì HQ có thắc mắc một chút, vì mình trước Malay thì mình ở Phuket, thế là được hộ tống lên phòng của Oficer, nhưng chỉ 10 phút sau mình được đi. Và đi lại ở Sing thì dễ dàng thuận tiện. Với suy nghĩ như vậy, mình khuyến khích động viên một người bạn lên đường, tư vấn, dặn dò đủ kiểu. Nhưng ...đời ko như là mơ.
Bạn mình đi Sing cùng gia đình, nhưng bạn ấy bay trước một ngày với những người còn lại.
Tới sân bay Sing, HQ xem xem, sau đó đưa bạn ấy vào holding room. Ah, mình note là bạn mình có đầy đủ, cash $1000, vé mb 2 chiều, booking khách sạn, booking Sentosa, booking ks ở KL, vé tháp đôi, vé bú đi từ SIng- Malay, tiếng anh rất tốt....
Đó là một đêm kinh hoàng. Không biết nếu là mình thì sẽ như thế nào nữa. Bị đối xử ko thua gì tù nhân cả.
Ban đầu là phần gom vào phòng, security hay police gì đó, vừa đi vừa cầm gậy lùa như lùa vịt ấy. Sau đấy là màn thẩm vấn, vào Sing với mục đích gì, đem theo bao nhiêu tiền, lấy tiền ra đếm. Mang tiếng là hỏi, nhưng người ta chẳng buồn nghe bạn nói, bạn trả lời hay giải thích gì đâu.
Sau 2 tiếng ở đây (bị tịch thu tất cả đồ đạc, hộ chiếu, điện thoại...) thì được chuyển qua một phòng khác, rồi lần lượt từng người bị mang vào toilet, cởi hết đồ ra, trần như nhộng...để kiểm tra lần nữa...
Bạn mình vừa tức vừa sợ, khóc, và hỏi tại sao...thì HQ nói là "shut up"..."đây là nước của tao, mày là khách, tao cho m vào thì m vào, không cho thì đi về, không được quyền hỏi". Trong phòng có quăng một thùng mì gói và nước. Phòng này là phòng lạnh, nhưng bạn cũng ko được mặc áo khoác nữa. Sau đó, họ tự động chuyển đổi vé về, và gửi trả về ngay chuyến bay tiếp theo. Và...thu mỗi người $138, hỏi là tiền gì thì "tiền nước, tiền phòng, tiền mì gói, tiền giấy toilet..."
Về tới VN thì lại bị giữ lại tiếp...
Mình không biết nói gì cả.
NỖi buồn nhược tiểu

Hix hix, sao kinh dị vậy nhỉ, hay bạn bạn đã qua sing trước đó rồi và có vấn đề gì. Lần mình sang đó cũng đi 1 mình, là nữ mà hải quan chả hỏi han gì ngoài cái nào là họ cái nào là tên, rồi xem mỗi hộ chiếu mà hộ chiếu của mình có mỗi 1 dấu nhập cảnh vào cambodia bằng đường bộ.

macchiato
26-09-2013, 22:57
Mọi người cho mình hỏi là đi ăn cháo ếch ở Gaylang lor 9 hoặc lor 11 thì đi MRT đến trạm nào xuống và có cần phải bắt bus đến đó ko? Do lần trước mình đi là có bạn dẫn đi nên mình không nhớ đường. Cám ơn mọi người :)

jinnynhungoc
27-09-2013, 01:36
Bạn nên xuống trạm EW9 đi bộ lên nếu làm biếng đi bộ bạn bắt thêm bus bạn cứ xem chuyến nào đi vào đường Geylang thì bắt nhắm khoảng 1 tới 2 trạm là tới vị trí ăn cháo.

vicliciouss
27-09-2013, 09:15
Cho mình hỏi có mấy bạn bán vé USS express 35$ không cần xếp hàng sao lại rẻ hơn vé chính thức 55$ vậy? Có khác biệt gì nhau không?

lilac
27-09-2013, 09:37
@vicliciouss:

Vé Express là vé Ưu tiên, dùng vé này bạn ko cần phải xếp hàng. Tuy nhiên, muốn dùng vé này bạn phải kèm theo vé vào cửa. Nghĩa là vé vào cửa (1 day pass) là vé BẮT BUỘC, vé Express là vé mua thêm, thích đc ưu tiên thì mua, ko thì thôi cũng ko sao.

Nên nếu bạn mua mỗi Express mà ko mua vé vào cửa thì cũng KHÔNG được vào USS đâu nhé. :)

vicliciouss
27-09-2013, 10:05
@vicliciouss:

Vé Express là vé Ưu tiên, dùng vé này bạn ko cần phải xếp hàng. Tuy nhiên, muốn dùng vé này bạn phải kèm theo vé vào cửa. Nghĩa là vé vào cửa (1 day pass) là vé BẮT BUỘC, vé Express là vé mua thêm, thích đc ưu tiên thì mua, ko thì thôi cũng ko sao.

Nên nếu bạn mua mỗi Express mà ko mua vé vào cửa thì cũng KHÔNG được vào USS đâu nhé. :)

Uh vậy thôi mình mua 2 vé thường cho rồi, chứ 1 người xếp hàng 1 người ko cũng kỳ ^^

HuyenKon
27-09-2013, 11:01
Vậy là vé vào cửa 55$, nếu muốn chơi k xếp hàng thêm 35$ nữa đúng k bạn. Tổng là 85$/người :(

vicliciouss
27-09-2013, 11:03
Cho mình hỏi mấy cái nữa:

1. Mình đi Jetstar, sau khi check in online thì khi ra sân bay TSN/Changi chỉ cần đi thẳng đến chỗ nào để gửi hành lý hay vẫn phải xếp hàng ở counter chờ đến lượt để làm thủ tục?

2. Mình đi 2 người có mua hành lý thêm cho mỗi người 15kg. Vậy mình có thể bỏ đồ chung 1 vali, nó có cộng lại là 30kg không hay bắt buộc mỗi người phải gửi 1 cái 15kg?

3. Mình ở Chinatown (temple street) bay về VN chuyến 1h45 PM, sáng mình dậy sớm 7h ăn sáng không biết khu đó nó mở chưa, tại mình muốn đi qua Ochard chơi 1 tẹo đến 11h về ks check out xong ra sân bay. Không biết vậy có dư dả thời gian không hay 10h mình phải về ks.

Cám ơn.

Vậy là vé vào cửa 55$, nếu muốn chơi k xếp hàng thêm 35$ nữa đúng k bạn. Tổng là 85$/người :(

Đâu phải bạn, 55$ + 35$ = 90$ là 2 người đó ^^ nhưng chỉ có 1 người đc ưu tiên thôi à

Lovechanel23
27-09-2013, 13:42
Đâu phải bạn, 55$ + 35$ = 90$ là 2 người đó ^^ nhưng chỉ có 1 người đc ưu tiên thôi à

Ở đâu ra vậy bạn ? Hình như bạn bị nhầm thì phải ?
Theo như cách bạn nói : 55$ + 35$ đó là áp dụng cho vé vào cửa 1 người và ưu tiên ko xếp hàng cho ng đó...
Ở đâu ra 2 ng và 1 ng ưu tiên vậy bạn ?

vicliciouss
27-09-2013, 15:50
Ở đâu ra vậy bạn ? Hình như bạn bị nhầm thì phải ?
Theo như cách bạn nói : 55$ + 35$ đó là áp dụng cho vé vào cửa 1 người và ưu tiên ko xếp hàng cho ng đó...
Ở đâu ra 2 ng và 1 ng ưu tiên vậy bạn ?

Ặc là sao? Ý mình là chỉ có 2 người thôi, trong đó 1 người được ưu tiên xếp hàng còn người kia thì không :gun

lilac
27-09-2013, 16:23
@vicliciouss:

1. Bạn đã làm check in online thì tùy hãng, có hãng có quầy "Drop Luggages" thì bạn mang thẳng đến đó gửi hành lý. Nhưng cũng có hãng ko có quầy này thì bạn vẫn xếp hàng làm thủ tục như thường để gửi hành lý. Có điều thủ tục của bạn sẽ đc làm nhanh hơn.
Theo mình biết thì nếu bạn đi Jetstar thì vẫn xếp hàng làm thủ tục bình thường, có điều thủ tục sẽ nhanh hơn & bạn sẽ đc nhận 1 boarding pass hoàn chỉnh.

2. Nếu 2 bạn chung 1 booking thì được phép cộng hành lý. Miễn sao 30kg là đc.

3. 11h sáng bạn qua Orchard thì ko biết có gì chơi ko vì hầu như các Mall đều mở cửa khoảng 10am.

**Bạn HuyenKon & bạn Lovechanel23 đều nói đúng rồi đó bạn.

55$ + 35$ = 90$ là chỉ dành cho 1 NGƯỜI thôi & người này được ưu tiên, ko xếp hàng 1 lần cho các trò chơi. KHÔNG DÀNH CHO 2 NGƯỜI, bạn nha.

Lovechanel23
27-09-2013, 19:29
Ặc là sao? Ý mình là chỉ có 2 người thôi, trong đó 1 người được ưu tiên xếp hàng còn người kia thì không :gun

Với 1 người ưu tiên ko xếp hàng và một ng xếp hàng thì tổng cộng bạn bỏ ra là:
2 vé 55$ + 1 vé 35$ nữa là : 145$ cho 2 người ...Với 1 ng xếp hàng và 1 ng đc ưu tiên !!!

phanchotan
27-09-2013, 20:17
Thưa các ACE nhà Phuot ! Tôi muốn biết trang web nào ? nơi đâu là các bạn thường hay Rủ rê đi du lịch bụi ờ SING và Malaysia ? Cụ thể là ý tôi muốn hỏi là truy cập vào nơi nào để biết ACE thường hay kêu gọi nhóm họp rủ rê lập nhóm để đi du lịch qua SING & MÃ ? Mong ACE chỉ bảo để tôi vào mà xin tham gia được đi cùng ! xin thành thật cám ơn ! Tôi cũng xin nói thêm một vài ý là thơi gian tôi muốn tham gia là Trong tháng 12/2013 hoặc cuối tháng 2/2014 . Email của tôi : [email protected] . Trân trọng kính chào !

jinnynhungoc
27-09-2013, 20:34
Bác vào tìm bạn đồng hành và tổ chức các chuyến đi nước ngoài. Trong khu vực đó có rất nhiều topic rủ rê đi Malay và Sing.
https://www.phuot.vn/forums/134-T%C3%ACm-b%E1%BA%A1n-%C4%91%E1%BB%93ng-h%C3%A0nh-T%E1%BB%95-ch%E1%BB%A9c-c%C3%A1c-chuy%E1%BA%BFn-%C4%91i-N%C6%AF%E1%BB%9AC-NGO%C3%80I

panda_luv085
28-09-2013, 22:26
mọi người ơi tháng 11 này e qua Sing va Malay chơi, lần đầu tiên đi phượt với nhỏ bạn, 2 đứa con gái lóng ngóng không biết thế nào, em có làm cái plan đi sing+ malay, mọi người xem dùm e với. E đi chuyến 15h45 của Jestar, đến Sing lúc 18h40, em ở khách sạn khu Geylang gần trạm Kallang ạ

Ngày 21/11
19:00 : đến Sing, làm thủ tục HQ , về nhận phòng tại Khách sạn
21:00 : ăn Cháo Ếch ở Lorong 9, Geylang đi dạo 1 vòng tham quan+ mua sắm đồ ăn nhẹ dự trữ cho mấy ngày
22:30 : về ngủ

Ngày 22/11
8:00: tham quan Chùa Răng Phật+ Chinatown
10:00: khỏi hành đến đảo Sentosa vào Universal Studio chơi
16:30: về KS tắm rửa nghỉ ngơi 1 chút
18:30: ra tượng Merlion park, nhà hát Esplanade, Clarke quay chụp hình buổi tối
19:30 bắt đầu đi bộ qua Fountain of Wealth ở Suntec City xem nhạc nước ( kéo dài 60mins)
21:30 về ăn Chili crab ở Geylang

Ngày 23/11
8:00 : đi bus sang KL
14:00: check in KS
16:00 : bắt xe đi tham quan bên trong tháp Petronas
18h30 Tham quan tháp truyền hình Menara có đài quan sát
20:00 ăn tối+ shopping+ tham quan khu China Town

Ngày 24/11
8:00: bắt xe tham quan Quảng trường Độc lập Dataran Merdeka (Merdeka Square)
10:00: Thánh đường Hồi Giáo Masjid Negara (National Mosque)
12:00 : check out+ ăn trưa
13:00: đi bus về Sing
18:30 : check in KS tại Sing nghĩ ngơi 1 chút
20:00: qua Chinatown ăn tối+ chụp hình buổi tối

Ngày 25/11
8:00: Botanic Garden 5a- 0:00am ( National Orchid garden nằm trong đó luôn)
12:00 ăn trưa+ nghỉ ngơi 1 chút
15:00 bắt đầu đi Bugis tham quan shopping + ăn tối đồ ấn ở Little India
19h30: Night safary 7pm- 10pm 22$ đi bộ, 32$ di xe tram

Ngày 26/11
7h30: ăn sang
8h30: Orchard rd shopping mua sắm chụp hình
........
12h00 check out
19h45 bay về SG

e làm xong cai plan này chẳng thấy gì thú vị cả, mấy cai chỗ về KS nghỉ ngơi thì e thấy hơi phí thời gian nhỉ ^^. Với lần đầu đi SIng nên em chưa biết được thời gian bắt tram/bus+ khoảng cách từ khu Kallang đến cái điểm tham qua như thế nào, ko biết là nhanh hay chậm nên e để giờ lung tung lên hết ạ. Ai có ý kiến gì giúp em với. VỚi cả em chả biết chỗ nào gần chỗ nào, nên đi chỗ nào tước chỗ nào sau nên có lẽ hơi tốn thời gian đi đi về về nhỉ?. Và ngày cuối 26/11 e bay về lúc 19h45 , nhưng hiện tại plan e đang trống cả buổi sáng và chiều. Ai góp ý giúp e với, e search trên net mà thông tin loạn cả lên. Em cám ơn ạ :)

macchiato
29-09-2013, 22:57
Mình đã đến Sing rồi nhưng lần trước đi không theo plan gì hết, hứng đi đâu thì đi ( chủ yếu là shopping với coi concert) nhưng lần này mình đi với gia đình nên nhờ mọi người tư vấn dùm mình cái lịch trình dưới đây hợp lý chưa. Nếu chưa mong mọi người chỉnh sửa dùm mình. Mình cám ơn nhiều.
####
Ngày 1 ( 3/10)- Cụm Marinay bay- Merlion- Esplanade Theatre - Garden by the bay
12h: Đến sân bay
12h30- 13h30: Về khách sạn
15h: Bắt đầu tham quan khu Marinay bay- Merlion- Nhà hát sầu riêng- Garden by the bay
20h30 hoặc 21h30: Xem trình diễn laser ở Marina. Nếu còn sớm sẽ đi qua Garden by the bay
22h30: TVề ks
Option 1
Ngày 2 (4/10)
9h: Chinatown
11h: IKEA
16h: Bugis
20h: Cháo ếch
Ngày 3 (5/10)
9-10h: Sentosa- Vivocity
16h: Orchard
20h: Clake quay

Option 2
Ngày 2 (4/10)
9-10h: Sentosa- Vivocity
14h: Chinatown
17h: Bugis
20h: Cháo ếch
Ngày 3 (5/10)
10h: IKEA
15h: Orchard
21h: Clake quay

Ngày 4 (6/10)
Bay chuyến 13h nên sẽ ra sân bay sớm coi loanh quoanh trong sân bay

Lovechanel23
30-09-2013, 12:33
Cho mình hỏi mọi ng 1 câu :
Mình đi du lịch nước ngoài tự túc thì cái phần bảo hiểm du lịch mình có quyền mua hoặc ko mua đúng ko mọi ng ? Chứ ko phải bắt buộc đúng ko ?

nhtphong
30-09-2013, 13:36
^
@ bạn Lovechanel23
Không bắt buộc bạn mua đâu

phanh1710
30-09-2013, 16:20
@lovechanel23: mình nghĩ bạn cứ mua, cũng chỉ là bảo vệ chính mình thôi, phòng trường hợp có vấn đề j trong quá trình đi, cũng k đắt thêm là mấy nên cũng yên tâm hơn :D

lindsey
30-09-2013, 16:49
@lovechanel23: mình nghĩ bạn cứ mua, cũng chỉ là bảo vệ chính mình thôi, phòng trường hợp có vấn đề j trong quá trình đi, cũng k đắt thêm là mấy nên cũng yên tâm hơn :D

Bạn có biết nơi nào bán bảo hiểm du lịch không? Cho mình xin contact. Thanks

Lovechanel23
30-09-2013, 18:18
^
@ bạn Lovechanel23
Không bắt buộc bạn mua đâu

Cám ơn thông tin của 2 bạn ...
Mình còn 10 ngày nữa đi , nên ko biết có bị làm khó gì hok ...

phanh1710
01-10-2013, 09:06
@lindsey: bạn có thể mua của:

1. HSBC: liên kết với bảo việt - http://www.hsbc.com.vn/1/2/personal/insurance
2. Bảo Việt: giá đắt hơn hsbc tẹo
3. Mua của hãng nước ngoài như Liberty (https://www.libertyinsurance.com.vn/direct/PagePC/QuotationTC.aspx)

Đợt mình đi mua của đứa bạn bán cho hãng Liberty - bạn mình ở Hà Nội, ko rõ bạn ở đâu? nếu cần thì mình đưa bạn số điện thoại để liên hệ

phanh1710
01-10-2013, 09:08
@lovechanel23: nếu bạn quyết định mua thì bạn nên đăng ký luôn với bên bảo hiểm đi, họ còn hoàn thiện hồ sơ cho bạn sớm, 10 ngày cũng k phải là nhiều đâu :D

lindsey
01-10-2013, 10:31

3. Mua của hãng nước ngoài như Liberty (https://www.libertyinsurance.com.vn/direct/PagePC/QuotationTC.aspx)

Đợt mình đi mua của đứa bạn bán cho hãng Liberty - bạn mình ở Hà Nội, ko rõ bạn ở đâu? nếu cần thì mình đưa bạn số điện thoại để liên hệ

Ôi, tốt quá. Cho mình xin số bạn bạn luôn. Mình ở HN.

Mà cho mình hỏi luôn mà mình nghe nói đi Sea Aquarium nếu mua bằng credit card sẽ rẻ hơn nhiều tiền. Ban có biết link nào mua đc vé ko cho mình xin luôn. THanks bạn nhiều.

nhtphong
01-10-2013, 11:03
@lindsey, bạn vào link HSBC đăng ký trực tuyến rồi chuyển khoan qua ngân hàng luôn, rất tiện, ko cần đi đâu hết, mình mới mua 3 cái bao hiểm bạc cho chuyến đi Sin - Mã sắp tới, mỗi pax là 140k, rẽ quá phải ko, nhưng mang lại cho mình chút an tâm

lindsey
01-10-2013, 11:54
@lindsey, bạn vào link HSBC đăng ký trực tuyến rồi chuyển khoan qua ngân hàng luôn, rất tiện, ko cần đi đâu hết, mình mới mua 3 cái bao hiểm bạc cho chuyến đi Sin - Mã sắp tới, mỗi pax là 140k, rẽ quá phải ko, nhưng mang lại cho mình chút an tâm

Theo link ở trên luôn hả bạn? Nó gửi confirmation vào email cho mình à :).

phanh1710
01-10-2013, 13:21
@lindsey: mua của hsbc thì vào link kia rồi bạn làm theo từng bước của nó, nó cho bạn chọn loại thanh toán: trừ trực tiếp từ thẻ hsbc, chuyển khoản hoặc nộp trực tiếp tại quầy - bạn sẽ nhận đc mail thông báo ban đầu, còn khi bạn chuyển tiền xong thì nó lại k thông báo j tiếp xác nhận cho bạn, để chắc chắn thì sau đó bạn gọi callcenter của họ để xác nhận cho chắc chắn

Mình sang đó mua mấy vé này chủ yếu là quẹt thẻ, nhg cũng chả thấy khuyến mại j đâu bạn ah, chỉ có mua đồ trong mấy chỗ vui chơi, nếu thanh toán = master thì đc giảm 15-20%, khi thanh toán bạn cứ hỏi lại ng bán là tốt nhất.

lindsey
01-10-2013, 15:24
@lindsey: mua của hsbc thì vào link kia rồi bạn làm theo từng bước của nó, nó cho bạn chọn loại thanh toán: trừ trực tiếp từ thẻ hsbc, chuyển khoản hoặc nộp trực tiếp tại quầy - bạn sẽ nhận đc mail thông báo ban đầu, còn khi bạn chuyển tiền xong thì nó lại k thông báo j tiếp xác nhận cho bạn, để chắc chắn thì sau đó bạn gọi callcenter của họ để xác nhận cho chắc chắn

Mình sang đó mua mấy vé này chủ yếu là quẹt thẻ, nhg cũng chả thấy khuyến mại j đâu bạn ah, chỉ có mua đồ trong mấy chỗ vui chơi, nếu thanh toán = master thì đc giảm 15-20%, khi thanh toán bạn cứ hỏi lại ng bán là tốt nhất.

Cảm ơn bạn, hóa ra là thanh toán quẹt thẻ tại chỗ mới đc giảm giá :). Thấy bảo đi Sea Aquarium xếp hàng lâu lắm nên cũng hơi ngại :D.

phanh1710
02-10-2013, 12:49
@lindsey: tớ chỉ thấy mấy trò trong universal là phải xếp hàng nhiều thôi, nhất là trò Transformer. Còn vào S.E.A lúc buổi chiều, nhg k thấy phải xếp hàng j cả :)

superpan3000
02-10-2013, 17:04

Bạn ơi mình định mua của HSBC gói gold. Mình đi tối 11/10 (21h) về 17/10 (12h trưa), không biết mình ghi ngày đi là 12/10 được không vì nếu để 11/10 nó tính là 7 ngày và phí là 220k trong khi để 12/10 thì chỉ có 180k :P

eng-hiep
02-10-2013, 17:42
Cho mình hỏi lợi ích khi mua mấy cái bảo hiểm này là gì vậy nhỉ ?

ngocthuy_nana
02-10-2013, 19:19
Tớ mới đi Sing về, sim của tớ vẫn còn dùng được 1 tháng nhé, vẫn còn tiền :) tớ cũng có 3 thẻ ezlink, bạn nào muốn mượn thì pm mình.
Mình ở Hà Nội nhé:D