PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Thông tin du lịch Singapore (Phần 5)

Pages : 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10

phuongdt
03-06-2013, 09:55
Tình hình là mình có book phòg ở Hotel 81 Dickson cho 2 đêm, theo cancel policy của nó thì free cancellation fee trước 72 tiếng. Ngày 7/6 này là đêm đầu tiên theo kế hoạch, nhưng mình book được khách sạn khác gần MRT hơn nên cancel bên Hotel 81, mình gửi email đến [email protected] theo thông tin trên web mà từ hôm 31/5 đến giờ không thấy nó xác nhận gì cả, trong khi sau 13h ngày mai (giờ VN) là mình sẽ bị charge phí đêm đầu tiên. Có cách nào yêu cầu bên Hotel 81 xác nhận không bạn?
Có khi nào nó cố tình lờ email của mình đi để charge phí không? Hix :(

xuanvinh
03-06-2013, 11:59
http://www.rwsentosa.com/language/en-US/Homepage/Promotions

Có chương trình KM mua 3 tặng 1 ở USS, đã có bạn nảo mua chưa xin chia sẽ ít kinh nghiệm, vì nó thông báo "PLEASE NOTE NO ETICKET WILL BE ISSUED FOR THIS PROMOTION." mình cũng ko rõ lắm.

Thanks mọi người.

Future
03-06-2013, 23:03
Tình hình là mình có book phòg ở Hotel 81 Dickson cho 2 đêm, theo cancel policy của nó thì free cancellation fee trước 72 tiếng. Ngày 7/6 này là đêm đầu tiên theo kế hoạch, nhưng mình book được khách sạn khác gần MRT hơn nên cancel bên Hotel 81, mình gửi email đến [email protected] theo thông tin trên web mà từ hôm 31/5 đến giờ không thấy nó xác nhận gì cả, trong khi sau 13h ngày mai (giờ VN) là mình sẽ bị charge phí đêm đầu tiên. Có cách nào yêu cầu bên Hotel 81 xác nhận không bạn?
Có khi nào nó cố tình lờ email của mình đi để charge phí không? Hix :(

Nếu bạn book phòng thông qua trang Agoda thì an tâm.

phuongdt
04-06-2013, 07:55
@Future: nếu book qua agoda hay booking.com thì dễ rùi, mình cancel mấy lần đều có confirmation rất nhanh, đằng này mình book trực tiếp với khách sạn ấy chứ :D Nhưng cũng may tối qua sau 3 lần gửi email (đến cả email customer service) thì đã nhận được xác nhận cancel rùi, mừng ghê.

tieulong327
04-06-2013, 08:31
@phuongdt: Bạn đã chuyển qua book khách sạn nào ở Sing vậy bạn, cho mình xin thông tin tham khảo nhé. Thân :)

phuongdt
04-06-2013, 09:07
Mình ở Tai Hoe, đối diện City Mall, gần Mustafa và Little India MRT lắm. Nhưng có điều chất lượng phòng ra sao thì thứ 6 này đi mình mới biết, xem như hên xui vậy, có j về mình PM cho bạn có nên ở đó ko nha.

NguoiTrongMua
04-06-2013, 12:18
Mình lần đầu đi Sing, vậy là muốn đi SEA thì ngày hôm sau mình phải quay lại Sentosa lần nữa rồi, vậy mình có thể kết hợp đi SEA với chỗ nào ở Sentosa nữa không. Bạn cho mình hỏi thêm, vé mình mua để vào tham quan tòa nhà Marina by Sands là có thể tham quan hồ bơi trên đó luôn hả bạn. Thanks bạn :)

Ban có thể chơi các trò chơi bênh sentosa beach, rât nhiều bạn nhé.

MBS co 3 suất cho tham quan ho bơi moi ngay, mì chỉ nhớ suất cuối cúng là 9pm. Nếu bạn là top 20 người đầu tiên của các suất sẽ đuoc tham quan hồ bơi 15 phùt.

martin_khoa
04-06-2013, 17:28
Với 4 tiếng bạn chỉ có thể tham quan các terminal của Sing thôi . Không thể đi đâu được đâu .Nhiều khi tham quan 2 cái terminal 4 tiếng ko đủ âý chứ

embuon2811
04-06-2013, 19:49
Mình lâu lắm ko vào Phượt. Đặc biệt topic về Sing. Mình sẽ post lịch mình đi thường xuyên. Bạn nào cần giúp đỡ mình sẽ giúp đỡ nhiệt tình. Hoàn toàn free. Sắp tới mình sẽ đi Sing ngày 7/6 đi và 10/6 về. Bay Lion Air. Mình tên Trang, số đt ở VN 0904.273.338 và số ở Sing 8366.5640. Mình đi Sing thường 3-4 ngày. 1 tháng đi 2-3 lần. Chỉ bận ngày đầu tiên và ngày cuối cùng. Mấy ngày ở giữa mình rất rảnh rỗi, toàn lang thang 1 mình chẳng biết làm gì chỉ chờ giờ bay về. Các bạn cần gì cứ nói mình có thể dẫn các bạn đi đến 1 số điểm các bạn muốn đi sao cho thuận tiện nhất đỡ mất thời gian của các bạn. Nói chung các bạn hỏi gì mình có thể giúp đc sẽ giúp nhiệt tình.

tieulong327
04-06-2013, 20:24
@embuon2811: Nhờ bạn tư vấn lịch trình của mình với nhé https://www.phuot.vn/threads/96797-D%E1%BA%A1o-ch%C6%A1i-m%C3%B9a-h%C3%A8-%E1%BB%9F-SINGAPORE-t%E1%BB%AB-22-08-2013-27-08-2013. Bạn cho mình vài địa điểm khách sạn giá rẻ và gần trạm MRT nha. Thanks bạn nhiều lắm. Thân :)

embuon2811
05-06-2013, 03:49
Ở Sing thì ks ko có giá rẻ đâu bạn. Bạn đi 4 người thì có thể ở gues house. Họ sẽ cho bạn riêng 1 phòng có 4 giường tầng như KTX vậy 20$/ người ra vào khóa luôn. Giờ khuya rồi mai mình sẽ vào topic của bạn tư vấn cho. Lịch trình của bạn dài ngày mình sẽ tư vấn cho bạn đi đc nhiều nhất và thuận tiện nhất. Hệ thống giao thông ở Sing thì rất tốt. Bạn ở bất cứ đâu đều thuận tiện. Đừng có ở xa trung tâm quá là đc, nhất là các đầu nút line MRT.

luthidan
05-06-2013, 10:02
@Bông:
1. về bus thì mình đã advise cho các bạn là hãng nào cũng vậy hà, giá cả hầu như bằng nhau, vì họ cạnh tranh lắm, họ chèo kéo khách y như xích lô, xe ôm bên mình vậy đó. Nên khoản này bạn khỏi care về hãng và giá cả, có hãng nào cứ book hãng đó.
2. Mình thì có thói quen book hotel trước không hà, để tránh mất thời gian là 1, ở đất khách quê người mình cũng hem có phương tiện đi lại để mà chọn lựa hotel này hotel khác. Nhưng ở khu Bukit Bintang thì đa phần là giá rẻ, motel, homestay nhiều lắm, đi vào mấy con hẽm, con đường nhỏ nhỏ, đường nào cũng có hotel. Nhưng mình chỉ lo là khi bạn đến nơi, chủ nhà biết bạn đang mệt mỏi cần chỗ nghỉ ngơi, và biết là foreigner lạ nước lạ cái, nên họ sẽ cò kè giá cao. Chứ ở khu đó thì khỏi lo rồi, xung quanh ăn uống bình dân sang trọng cỡ nào cũng có. Từ đó bạn đi bộ ra Twin Tower vẫn được luôn. Tối còn có khu ẩm thực đêm giống chợ Bến Thành của mình á, đông vui, cũng có thể đi bộ luôn. Nhưng shopping thì xung quanh khu đó hỏng có chỗ nào shop đâu nha, vì mình nhớ là nếu đi bộ thì chỉ có 1 cái mall bán toàn đồ hiệu giá đắt đỏ, và 1-2 con đường thì lại bán đồ thường thường nhưng chẳng gì đặc sắc
3. Nếu ở Malay đến 3 ngày thì bạn bỏ 1 ngày đi Genting đi, cho biết, trên đường đi Genting thì ghé vào động Batu 1 chút. Ngày thứ 2 thì đi thăm quảng trường độc lập Merdeka, China town (khu này thì tha hồ trả giá mua sắm hàng giá rẻ). Rồi nhà thờ đỏ cổ ở khu Malacca (cũng hỏng gì hoành tráng, nhưng đi Malay là phải ghé đây vậy đó). Ngày thứ 3 thì ghé thăm thêm thành phố PUTRAJAYA, cái này thì mình cũng chưa đi, nhưng nghe bạn bè kháo lần sau nên đi vì cũng hiện đại oanh liệt lắm. Bạn có dịp đi thì về kể mình nghe với :)

zanyminh
05-06-2013, 10:41
@embuon2811: Nhờ bạn tư vấn lịch trình của mình với nhé https://www.phuot.vn/threads/96797-D%E1%BA%A1o-ch%C6%A1i-m%C3%B9a-h%C3%A8-%E1%BB%9F-SINGAPORE-t%E1%BB%AB-22-08-2013-27-08-2013. Bạn cho mình vài địa điểm khách sạn giá rẻ và gần trạm MRT nha. Thanks bạn nhiều lắm. Thân :)
Bạn có thể lên agoda tìm các hotel 81 và fragance ở Sin nhé. giá tùy chi nhánh nhưng các nơi trong hệ thống của 2 KS trên mà đi bộ MRT gần nhất 10p thì đều có giá 50 S$ 2 người 1 đêm nhé. Không cần phải hostel chi cho cực cái lưng và chung chạ . Mà hãy cực đôi chân hehe

Lily89
05-06-2013, 11:43
em sẽ phượt Sing vào tháng 11 tới, nhờ anh tư vấn giúp em về các địa điểm nên tham quan nha anh

em bay khuya thứ 4, sẽ đến vào rạng sáng thứ 5. em ngủ lại sân bay, đợi MRT hoạt động thì let's go
vì phải chờ đến 12g trưa mới vào được khách sạn, thế nên em tính đi dạo đâu đó vào buổi sáng
em định sẽ ở khu Lavender, thế thì em có thể đi điểm tham quan nào gần đó không ạ? (đi 1-2 chặng MRT cũng đc)
plan cho chiếu tối thứ 5 thì em sẽ tự lên ạ

sang thứ 6, em sẽ dành hẳn ngày này để đi USS và qua SEA AQUARIUM lun, tranh thủ đi khu Sentosa 1 lần thôi ạ

đến thứ 7, sáng em tính đi Singapore Zoo. chiều em có thể đi tham quan chỗ nào gần đó được không anh?
đi vài chặng MRT cũng đc, Garden By The Bay thì ở khu nào ạ? có kết hợp đi chung trong ngày hôm đó lun đc ko anh :D

theo anh thì với lịch đi như thế thì em nên nhét Esplanade, Melion, Marina Bay vào khúc nào được ạ
những nơi như China Tow, Ochard, Little India, Geylang thì em sẽ sắp xếp đi vào các buổi tối
em ko biết có nên đi Night Safari ko nữa, nó nằm ở khu nào vậy anh T_T

em là dân tay mơ, gà lắm anh ơi. lần đầu phượt Sing, mong anh giúp đỡ ạ. em cảm ơn anh nhiều lắm ^_^

embuon2811
05-06-2013, 14:11
Hệ thống ks Fragance khá ổn. Giá đang sael 50% các bạn đi từ 2-4-6 người có thể book ở ks này rẻ mà đàng hoàng. Còn ở gues house chỉ phù hợp những người đi 1 mình ở tiết kiệm thôi. Nhược điểm của hệ thống ks Fragance hay ks 81 thì giá rẻ chỉ có 1 số ks nằm ở khu Geylang, xa MRT, đi bộ khoảng 15-20 phút. Nhưng bus thì gần. Còn hệ thống ks này ở những khu khác ngoài Geylang thì giá khá cao ko hề rẻ. Nếu các bạn có lịch trình chi tiết thì sắp xếp trước đg đi và check số bus cần đi thì vẫn OK. Đi MRT với bus thì max nhất là 2$/ lượt. Nếu bạn đi 4-5 người bí quá có thể nhảy taxi tính ra cũng ko đắt lắm. Taxi ở Sing tuy đắt nhưng vì Sing nhỏ nên các bạn cần đi gấp tính ra cũng chỉ 10-15$ chia ra thì cũng hợp lý.

NguoiTrongMua
06-06-2013, 00:26
em sẽ phượt Sing vào tháng 11 tới, nhờ anh tư vấn giúp em về các địa điểm nên tham quan nha anh

em bay khuya thứ 4, sẽ đến vào rạng sáng thứ 5. em ngủ lại sân bay, đợi MRT hoạt động thì let's go
vì phải chờ đến 12g trưa mới vào được khách sạn, thế nên em tính đi dạo đâu đó vào buổi sáng
em định sẽ ở khu Lavender, thế thì em có thể đi điểm tham quan nào gần đó không ạ? (đi 1-2 chặng MRT cũng đc)
plan cho chiếu tối thứ 5 thì em sẽ tự lên ạ

sang thứ 6, em sẽ dành hẳn ngày này để đi USS và qua SEA AQUARIUM lun, tranh thủ đi khu Sentosa 1 lần thôi ạ

đến thứ 7, sáng em tính đi Singapore Zoo. chiều em có thể đi tham quan chỗ nào gần đó được không anh?
đi vài chặng MRT cũng đc, Garden By The Bay thì ở khu nào ạ? có kết hợp đi chung trong ngày hôm đó lun đc ko anh :D

theo anh thì với lịch đi như thế thì em nên nhét Esplanade, Melion, Marina Bay vào khúc nào được ạ
những nơi như China Tow, Ochard, Little India, Geylang thì em sẽ sắp xếp đi vào các buổi tối
em ko biết có nên đi Night Safari ko nữa, nó nằm ở khu nào vậy anh T_T

em là dân tay mơ, gà lắm anh ơi. lần đầu phượt Sing, mong anh giúp đỡ ạ. em cảm ơn anh nhiều lắm ^_^

Mình ko nghĩ quanh Lavender có chổn nào thú vị để bạn dạo chơi, với lại có hàng lý bênh mình thì đi chơi cũng ko thoải mái bạn ah. nếu muốn đi mình đến thẳng ksan gởi đồ trước và đi cả ngày chiều về nhân phòng luôn.

Thứ6 nếu đã xem song of the sê rùi thì bạn có thể bỏ qua mà tham quan SEA

Thứ 7 bạn cũng có thể dành cã ngày cho Zoo, jurong bỉd, safari night. 3 cái này là cùng 1 khu.

Esplanade, Melion, Marina Bay bạn nhét vào các tối ngày 6,7 nếu như các ngày ấy về còn sớm. vì những khu này buổi tối lên đèn sẽ đệp hơn ban ngày.

noobie
06-06-2013, 12:46
Chào bạn. Bạn có thể hướng dẫn mình chi tiết cách lên chỗ bể bơi của Marina Bay Sands để chơi được không? Mình muốn lên đó lúc hoàng hôn để ngắm cảnh.

sonchuoi
06-06-2013, 16:05
Minh mua vé Jetstar đi Phuket, quá cảnh Changi. Vấn đề là lúc book mình lại book từng chặng chứ ko book HCM-Phuket, do vậy sẽ phải làm thủ tục nhập cảnh, sau đó lấy hành lý rồi lại xuất cảnh để bay tiếp đến Phuket. Tất cả đều tại T1 của Changi. Có 3h (ko tính bị delay) thì có kịp không nhỉ, vì còn vướng hành lý và mấy đứa nhỏ nữa.

Thank!

eng-hiep
06-06-2013, 16:44
TIger airways đang có khuyến mại đấy cả nhà ^^ Em mới book vé đi 02 người vào trung tuần tháng 11 này , mất khoảng 200$ . Có điều lúc selection seat thì lỡ skip mất rồi , không biết có sao ko ? Hy vọng vẫn có thể ngồi chung , hoặc máy bay nhỏ để tránh lạc nhau ,hix . Thx

nhtphong
06-06-2013, 16:56
TIger airways đang có khuyến mại đấy cả nhà ^^ Em mới book vé đi 02 người vào trung tuần tháng 11 này , mất khoảng 200$ . Có điều lúc selection seat thì lỡ skip mất rồi , không biết có sao ko ? Hy vọng vẫn có thể ngồi chung , hoặc máy bay nhỏ để tránh lạc nhau ,hix . Thx

Lúc ra làm thủ tục nói sếp cho ngồi chung.
Ko thì lên MB xin đổi chổ, hoặc tự đổi nếu ghế trống (mình làm hoài) ^^

nhtphong
06-06-2013, 16:57
Chào bạn. Bạn có thể hướng dẫn mình chi tiết cách lên chỗ bể bơi của Marina Bay Sands để chơi được không? Mình muốn lên đó lúc hoàng hôn để ngắm cảnh.

Thuê phòng ở đó đi bạn.

NguoiTrongMua
06-06-2013, 21:54

MBS có vé tham quan nhưng ngắm hoàng hôn thì mình không nghĩ lúc ấy đã mở cửa bán vé. và bạn chí có thế lên top chứ ko thể vào hồ bơi. trừ khi là 20 người đầu tiên mua vé.

Minh mua vé Jetstar đi Phuket, quá cảnh Changi. Vấn đề là lúc book mình lại book từng chặng chứ ko book HCM-Phuket, do vậy sẽ phải làm thủ tục nhập cảnh, sau đó lấy hành lý rồi lại xuất cảnh để bay tiếp đến Phuket. Tất cả đều tại T1 của Changi. Có 3h (ko tính bị delay) thì có kịp không nhỉ, vì còn vướng hành lý và mấy đứa nhỏ nữa.

Thank!

Ý bạn là kiệp hay ko kiệp vần đề gì?

phuongdt
06-06-2013, 22:54
Cho mình hỏi chuyện này gấp gấp nha, mai mình đi Sin rồi, mình muốn mua vé bus đi từ Sin đến Kuala Lumpur thì đến đâu để mua vậy?

hoa_xuyen_chi
07-06-2013, 00:09
Cho mình hỏi chuyện này gấp gấp nha, mai mình đi Sin rồi, mình muốn mua vé bus đi từ Sin đến Kuala Lumpur thì đến đâu để mua vậy?
1 lần mình mua ở khu trạm xe Beach Road, Golden Mile Tower. vào gothere.sg gõ tìm hen. một lần khác nó trả mình về trạm xe đối diện xéo xéo với cụm HarbouFort buildings city, nghĩa là khu tòa nhà bạn đến đẽ sang Sentosa í. lời khuyên khác là đến Boon lay, hoặc mrt cuối cùng gần với khu vực sang biên giới, ở đó đầy xe chờ khách đó mà. Tui thích ngắm cây cầu nối 2 nước này với nhau, cầu to oành và thấp thấp, đường bên Malay thì vắng hoe, phũ rừng bạt ngàn cọ luôn. Good trip hén.

phuongdt
07-06-2013, 08:47
Thanks bạn hoa_xuyen_chi nha, mình cũng dự tính sẽ đến Golden Miles mua vé, tại mắc công vì từ MRT gân nhất đi bộ lại đó cũng hơn 1km, hix...

eng-hiep
07-06-2013, 12:27
Lúc ra làm thủ tục nói sếp cho ngồi chung.
Ko thì lên MB xin đổi chổ, hoặc tự đổi nếu ghế trống (mình làm hoài) ^^
Có người quen làm bên jetstar ,bảo rằng lúc booking liền kề thì đã tự động cài seat liên tục luôn rồi , nên chắc cũng ko sao ^^ Em đi 5 ngày , từ thứ 5 đến thứ 2 , tính đi sentosa vào Th7 , ko biết có ổn ko nhỉ ? Bạn nào có lịch trình 5 ngày 4 đêm thì cho em xin để tham khảo ạ . Hotel em nằm ở little india . Thanks .

nhtphong
07-06-2013, 13:26
Có người quen làm bên jetstar ,bảo rằng lúc booking liền kề thì đã tự động cài seat liên tục luôn rồi , nên chắc cũng ko sao ^^ Em đi 5 ngày , từ thứ 5 đến thứ 2 , tính đi sentosa vào Th7 , ko biết có ổn ko nhỉ ? Bạn nào có lịch trình 5 ngày 4 đêm thì cho em xin để tham khảo ạ . Hotel em nằm ở little india . Thanks .
Doi dc hết bác ah,
Có lần em check in tu động Air Asia ở LCCT,nó sếp 2 đứa ngồi 2 chổ xa tít, lại quầy nhờ cô nhân viên sếp lại, ngon lành ^^

sonchuoi
07-06-2013, 13:50
MBS có vé tham quan nhưng ngắm hoàng hôn thì mình không nghĩ lúc ấy đã mở cửa bán vé. và bạn chí có thế lên top chứ ko thể vào hồ bơi. trừ khi là 20 người đầu tiên mua vé.

Ý bạn là kiệp hay ko kiệp vần đề gì?

Mình muốn hỏi là trong 3h thì có đủ thời gian làm thủ tục nhập cảnh, lấy hành lý, rồi lại xuất cảnh để bay tiếp đi Phuket hay không đó bạn?

Thank!

ntkd2806
07-06-2013, 13:52
mình có 1000$S muốn bán ai cần thì gọi 018 sáu 9 sáu 8 sáu 037 mình ở SG

lenxebus
07-06-2013, 14:19
Các bác có biết chỗ nào ở Sing bán gọng kính trắng đẹp mà giá rẻ không? Em muốn mua mấy cái về lắp mắt cận vào dùng. À mà họ có bán kính cận mát không nhỉ, dùng đi trời nắng, nhưng mua chắc là khó vì phải khám mắt nữa. hix, không tiện như ở VN mình. Hihi.
À em hỏi câu nữa: đi MRT có say như đi oto không? Nhà em đi có phụ nữ, trẻ em, toàn thành phần say xe.
Sorry vì post lại bài. Nhưng bác nào trả lời em bít với nhé

nhtphong
07-06-2013, 14:53
Originally Posted by lenxebus
Các bác có biết chỗ nào ở Sing bán gọng kính trắng đẹp mà giá rẻ không? Em muốn mua mấy cái về lắp mắt cận vào dùng. À mà họ có bán kính cận mát không nhỉ, dùng đi trời nắng, nhưng mua chắc là khó vì phải khám mắt nữa. hix, không tiện như ở VN mình. Hihi.
À em hỏi câu nữa: đi MRT có say như đi oto không? Nhà em đi có phụ nữ, trẻ em, toàn thành phần say xe.
Em ko bị say xe nên ko biết đi MRT có bị ko
Gia đình bác đi MRT chịu khó kiếm chổ ngồi, đừng bon chen đứng với người ta, say hay ko thì ko biết but dễ té nêu đứng ko vững,nó chạy cũng ko phải là êm lắm đâu

eng-hiep
07-06-2013, 15:15
Em ko bị say xe nên ko biết đi MRT có bị ko
Gia đình bác đi MRT chịu khó kiếm chổ ngồi, đừng bon chen đứng với người ta, say hay ko thì ko biết but dễ té nêu đứng ko vững,nó chạy cũng ko phải là êm lắm đâu
Phải đứng thì chắc là bấc đắc dĩ mà nhỉ ,vì ai mà chẳng lại muốn ngồi cho khỏe ? Chẳng hạn như ngày/giờ cao điểm .
Tiện đây có chút thắc mắc nhờ mọi người giải đáp , Universal nằm trong Sentosa phải ko nhỉ ? Vậy thì mình vào Universal thì có phải mua vé vào Sentosa nữa ko ? Nghe nói vào Sentosa hay Universal đều phải mất 1 ngày , vậy phải lựa chọn 1 trong 2 ? Thx

bluegirl196
08-06-2013, 08:55
Hi, Bạn tư vấn giúp mình một số nội dung sau:

Mình đi 2 người lớn, 1 trẻ em 6 tuổi (có thể đến ngày đi sẽ chỉ còn 1 người lớn và 1 trẻ em do 1 người lớn hiện tại vẫn chưa chắc chắn về lịch). Mình sẽ ở Singapore từ chiều 3, ngày 4 và ngày 5/7

1. Ngày 3/7/2013: bay từ Langkawi đến changi airport lúc 10h20 am
Về check in tại : Hostel: gracelodge – 195 upper paya lebar road, seragoon/kovan, Singapore, Singapore. (Cho mình hỏi phương tiện đi lại và giá vé về đây cho 3 hoặc 2 người như trên)

2. Phương tiện và giá vé đi từ Singapore về sân bay LCCT ở Kuala Lumpurt

Ngày 6/7 mình sẽ bay về Hanoi từ sân bay LCCT ở Kuala lumpur lúc 6h30 am nên mình sẽ phải mua vé tàu/buýt từ Singapore về Kuala Lumpur hôm 5/7 (hiện tại mình chưa mua vé chiều từ Singapore về Kuala Lumpur nhờ bạn tư vấn giúp: có thể mua vé tàu/ô tô để ngủ đêm trên tàu/ôtô đêm 5/7 để kịp về LCCT ở Kuala Lumpur và bay lúc 6h30 sáng ngày 6/7 hay không, nếu có thì mua ở đâu và giá vé thế nào, nếu không thì nên mua vé ôtô/tàu chiều Sing-KUL thế nào cho phù hợp (nếu không ngủ đêm trên tàu/ôtô được thì đành ngủ đêm tại LCCT, hic).

3. Các điểm mong muốn tham quan tại Singapore trong chiều tối ngày 3, cả ngày 4 và một phần của ngày 5 (tuỳ tư vấn của bạn tại mục 2):
- Garden by the bay
- Marina Bay Sand, Merlion (không biết bây giờ đã hết sửa chữa chưa), Nhà hát sầu riêng
- Singapore Zoo hoặc Night Safari (theo bạn bé trai 6 tuổi sẽ thích địa điểm nào hơn trong 2 địa điểm trên?)
- USS hoặc S.E.A Aquarium tại Resort World Sentosa hoặc Sentosa beach (mình và em bé nhà mình rất nhát cáy, không thích cảm giác mạnh nên theo bạn nên đi địa điểm nào trong 3 địa điểm trên)
- Ngoài ra có thể đi thăm China town, nhà thờ Hồi giáo nếu còn thời gian.

Bạn có thể sắp xếp giúp mình lịch trình đi lại trong 3 ngày với các địa điểm như trên và địa chỉ hostel như trên được không?

4. Một số món muốn ăn: cháo ếch và cua rang me: bạn có thể tư vấn luôn địa điểm và giá nếu có thể kết hợp với lịch trình đi lại ở trên.

5. Mình đang dự trù ngân sách khoảng 10triệu/3 người với thời gian và hành trình như trên (gồm tiền ăn, đi lại trong Singapore, tham quan – chưa bao gồm tiền vé đi từ Singapore về Malaysia), bạn xem có khả thi không?

Không biết mình đặt lịch trình như vậy có tham lam quá không (em bé nhà mình cũng có thể đi bộ được nhưng không chắc có thể kham nổi với hành trình đi lại không ngừng nghỉ của mẹ) mong bạn tư vấn giùm.

Cảm ơn bạn rất nhiều

tamdao012003
08-06-2013, 11:20

Theo em biết thì chỉ khách ở đây mới được tắm thôi. Còn để lên thăm quan thì 1 ngày có 3 tua, 9.00am, 10.00am và 2.00pm. Mỗi tua chừng 15ph và cho đâu khoảng 50 khách, khách theo tua này thì có thể vào ngắm bể bơi. Còn chỉ lên khu cà phê, sân thượng (hình như là tầng 56) thì mua vé trong thời gian bất kỳ, giá vé là 20 đồng cho người lớn và 14 đồng cho trẻ con (giá vé tua cũng thế luôn).

Một vài hình ảnh về tòa nhà này...

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=102198&d=1370664293

Nhìn từ dưới lên

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=102199&d=1370664293

Và bể bơi

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=102200&d=1370664293

tamdao012003
08-06-2013, 11:24

Mình đi 2 người lớn, 1 trẻ em 6 tuổi (có thể đến ngày đi sẽ chỉ còn 1 người lớn và 1 trẻ em do 1 người lớn hiện tại vẫn chưa chắc chắn về lịch). Mình sẽ ở Singapore từ chiều 3, ngày 4 và ngày 5/7

Về check in tại : Hostel: gracelodge – 195 upper paya lebar road, seragoon/kovan, Singapore, Singapore. (Cho mình hỏi phương tiện đi lại và giá vé về đây cho 3 hoặc 2 người như trên)

Ngày 6/7 mình sẽ bay về Hanoi từ sân bay LCCT ở Kuala lumpur lúc 6h30 am nên mình sẽ phải mua vé tàu/buýt từ Singapore về Kuala Lumpur hôm 5/7 (hiện tại mình chưa mua vé chiều từ Singapore về Kuala Lumpur nhờ bạn tư vấn giúp: có thể mua vé tàu/ô tô để ngủ đêm trên tàu/ôtô đêm 5/7 để kịp về LCCT ở Kuala Lumpur và bay lúc 6h30 sáng ngày 6/7 hay không, nếu có thì mua ở đâu và giá vé thế nào, nếu không thì nên mua vé ôtô/tàu chiều Sing-KUL thế nào cho phù hợp (nếu không ngủ đêm trên tàu/ôtô được thì đành ngủ đêm tại LCCT, hic).

3. Các điểm mong muốn tham quan tại Singapore trong chiều tối ngày 3, cả ngày 4 và một phần của ngày 5 (tuỳ tư vấn của bạn tại mục 2):
- Garden by the bay
- Marina Bay Sand, Merlion (không biết bây giờ đã hết sửa chữa chưa), Nhà hát sầu riêng
- Singapore Zoo hoặc Night Safari (theo bạn bé trai 6 tuổi sẽ thích địa điểm nào hơn trong 2 địa điểm trên?)
- USS hoặc S.E.A Aquarium tại Resort World Sentosa hoặc Sentosa beach (mình và em bé nhà mình rất nhát cáy, không thích cảm giác mạnh nên theo bạn nên đi địa điểm nào trong 3 địa điểm trên)

Bạn có thể sắp xếp giúp mình lịch trình đi lại trong 3 ngày với các địa điểm như trên và địa chỉ hostel như trên được không?

4. Một số món muốn ăn: cháo ếch và cua rang me: bạn có thể tư vấn luôn địa điểm và giá nếu có thể kết hợp với lịch trình đi lại ở trên.

5. Mình đang dự trù ngân sách khoảng 10triệu/3 người với thời gian và hành trình như trên (gồm tiền ăn, đi lại trong Singapore, tham quan – chưa bao gồm tiền vé đi từ Singapore về Malaysia), bạn xem có khả thi không?

Không biết mình đặt lịch trình như vậy có tham lam quá không (em bé nhà mình cũng có thể đi bộ được nhưng không chắc có thể kham nổi với hành trình đi lại không ngừng nghỉ của mẹ) mong bạn tư vấn giùm.

Cảm ơn bạn rất nhiều

Cháo ếch em đã được mấy ông anh dẫn đi ăn tại Geylang, lor 11 khá ngon. Chén bét nhè khoảng 8-10 đồng/trên người. Nhưng sau 10.00pm là bọn này không bán bia nữa, kể cả senveneleven gần đó, mà ăn cháo ếch mà không uống bia thì hỏng bét (nhất là tầm tối, vừa cay, vừa nóng..ehehe...). Nhưng có thể mua bia tại quán cơm gần đó, bia khá đắt..

haipham2402
09-06-2013, 14:15
Mình định tháng 10 - 2013 này phượt qua Sin - Mã lai giải trí xả stress.
3-2 ngày ở sin và 2 ngày ở Mã lai. nhưng mình ko biết chỗ nào chơi và di chuyển giữa các chỗ như thế nào cho hợp lý cả cũng như chỗ ở. bạn nào có kinh nghiệm lên lịch dùm mình đi.
mình bay qua sin trước và đi mã lai sau đó từ mã lai bay về tân sơn nhất. mà khổ là mình ko biết nên bay từ sin qua mã lai, hay đi xe bus nhưng trên phuot.vn đã có nhiều bạn góp ý. và nên đặt trc hay ko? bạn nào biết thì lên lịch dùm mình luôn nhé.
nếu ở HCM thì mình hướng sẽ có quà cho bạn nào góp ý hay nhất nhé, coi như là tấm lòng
Mình đi 1 mình, vì ko có ai đi cùng hết

bluegirl196
09-06-2013, 14:35
@embuon2811: Hi bạn, bạn có thể tư vấn giúp mình một số thông tin như sau với nhé!

- Garden by the bay

Cảm ơn bạn rất nhiều

TyKun
09-06-2013, 18:38
Hi cả nhà.
Cuối tháng 7 đầu tháng 8 này gia đình mình (4 người) đi Sing - Mã. Nếu bạn nào có thẻ Ezlink hoặc sim điện thoại, cho mình mượn với nhé. Mình ở Hà Nội.Các bạn cho mình số đthoại mình sẽ liên hệ lại. Thanks so much. (my email: [email protected]).

macchiato
09-06-2013, 21:54
Phải đứng thì chắc là bấc đắc dĩ mà nhỉ ,vì ai mà chẳng lại muốn ngồi cho khỏe ? Chẳng hạn như ngày/giờ cao điểm .
Tiện đây có chút thắc mắc nhờ mọi người giải đáp , Universal nằm trong Sentosa phải ko nhỉ ? Vậy thì mình vào Universal thì có phải mua vé vào Sentosa nữa ko ? Nghe nói vào Sentosa hay Universal đều phải mất 1 ngày , vậy phải lựa chọn 1 trong 2 ? Thx
USS nằm kế Sentosa thôi bạn. từ Vivo city đi mrt tới trạm của USS rồi mới tới trạm xuống Sentosa. Bạn phải chọn lựa 1 trong 2 nơi thôi

gasman
10-06-2013, 10:44
@bluegirl196:

Mình mới đi Sin - Mã về, có tư vấn thế này

USS hoặc S.E.A Aquarium tại Resort World Sentosa hoặc Sentosa beach (mình và em bé nhà mình rất nhát cáy, không thích cảm giác mạnh nên theo bạn nên đi địa điểm nào trong 3 địa điểm trên)

vào S.E.A Aquarium cho nó nhẹ nhàng và đỡ tiền do bạn không tham gia trò chơi ở USS.

- Ngoài ra có thể đi thăm China town, nhà thờ Hồi giáo nếu còn thời gian

China town, nhà thờ Hồi giáo và nhà thờ Ấn độ giáo nằm gần nhau, nên đi, đến MRT Chinatown , exit Pagoda St , đi thẳng đường xuống sẽ gặp quán bán Cua xốt ớt - tiêu đen (48S$/800 gr), đi tiếp là 3 di tích gần nhau chùa Răng phật - nhà thờ Hồi giáo và nhà thờ Ấn độ giáo.
Bạn có thể ăn cua ở ChinaTown cho gần, cháo ếch ở Quán Tai Pung ăn cũng được, tất cả đều rẻ hơn Geylang

NguoiTrongMua
10-06-2013, 15:12
Mình muốn hỏi là trong 3h thì có đủ thời gian làm thủ tục nhập cảnh, lấy hành lý, rồi lại xuất cảnh để bay tiếp đi Phuket hay không đó bạn?

Thank!

Ah cai này thì mình thua mình chưa hoác cảnh bao giờ.hi

- Garden by the bay

Cảm ơn bạn rất nhiều

1. nếu bạn thông thạo MRT/ bú thì dùng 2 phương tiện này là rẽ nhất, ngoài ra thì taxi.

2. Bạn xe qua giá vé: http://sg.fivestarsonline.com/index.php/coaches

3. Singapore zoo minh nghi se tot hon, vi safarinight vào banđêm chỉ sợ bé nhìn không kiệp và cuối ngày sẽ hơi mệ.

USS trung tâm giải trí cho mọi lứa tuổi bạn yẹn tâm.

4. Ăn uống cháo ếch thì tốt nhất ra kallang, ngoài ra các món khác thì có thể ghé qua newton.

5. đã du lịch thì nên thoải mái tí bạn nhé kẻo mất vui.

Theo em biết thì chỉ khách ở đây mới được tắm thôi. Còn để lên thăm quan thì 1 ngày có 3 tua, 9.00am, 10.00am và 2.00pm. Mỗi tua chừng 15ph và cho đâu khoảng 50 khách, khách theo tua này thì có thể vào ngắm bể bơi. Còn chỉ lên khu cà phê, sân thượng (hình như là tầng 56) thì mua vé trong thời gian bất kỳ, giá vé là 20 đồng cho người lớn và 14 đồng cho trẻ con (giá vé tua cũng thế luôn).

Cho mình bổ sung tí: Thời gian tham quan: 10am, 2pm, 9pm.

Và chỉ 20 người đầu tiên trong 3 chốt ấy sẽ được tham quan hồ bơi 15 mins.

nhtphong
10-06-2013, 16:43
Vô mấy topic thông tin du lịch kìa bác, bac chiu khó đọc là sẽ tìm ra lich trình cho mình thôi.
2-3 ngày của bác là tinh thoi gian bay chưa , bay giờ nào nữa, nói ro ae moi tu vấn dc

wol2105
10-06-2013, 18:18
Chào mọi người.
Em có kế hoạch đi Sing sang Malay sắp tới. Em muốn hỏi mọi người là đi bằng cách nào từ Sing sang Malay được ạ?
Và theo mọi người, đi bus hay đi bằng máy bay ạ?
Cảm ơn mọi người. :)

gasman
10-06-2013, 20:51
Chào mọi người.
Em có kế hoạch đi Sing sang Malay sắp tới. Em muốn hỏi mọi người là đi bằng cách nào từ Sing sang Malay được ạ?
Và theo mọi người, đi bus hay đi bằng máy bay ạ?
Cảm ơn mọi người. :)

Nếu bạn là thanh niên thì đi bus, thiêu thời gian thì máy bay, còn mmuốn trải nghiệm 1 chút thì đi tàu hỏa. Tàu hỏa Sin -Mã khá sạch, dễ chịu. Nếu đi cchuyên đêm thì sáng đến KL, đõ xiền ks 1 đêm.
Mua vê tàu online ở web của KTM Malaysia

bluegirl196
10-06-2013, 22:10
@bluegirl196:

China town, nhà thờ Hồi giáo và nhà thờ Ấn độ giáo nằm gần nhau, nên đi, đến MRT Chinatown , exit Pagoda St , đi thẳng đường xuống sẽ gặp quán bán Cua xốt ớt - tiêu đen (48S$/800 gr), đi tiếp là 3 di tích gần nhau chùa Răng phật - nhà thờ Hồi giáo và nhà thờ Ấn độ giáo.
Bạn có thể ăn cua ở ChinaTown cho gần, cháo ếch ở Quán Tai Pung ăn cũng được, tất cả đều rẻ hơn Geylang

Bạn có thể cho mình địa chỉ cụ thể của quán Cua ở china town ko? Quán Tai Pung cũng ở China town có dễ tìm không bạn. Cảm ơn bạn nhiều

hypad42
10-06-2013, 23:17
Từ trạm tàu điện ngầm NE4 tìm đường lên Pagoda street, đi chừng 50m là đến, nằm ngay góc ngã 3, quán đó cua lớn, to và ngon, nhưng hơi mắc ^^

TyKun
11-06-2013, 10:43
@gasman: Gasman ơi, Cho mình hỏi, nếu mình bay từ HN sang Singapore lúc 15h30, sang đến Sing vào thành phố cũng phải đến 6h. Thời gian này mình có tranh thủ đi được Melion Park và mấy nơi xung quanh đó không (xem nhạc nước)? mình sợ trời tối thì k biết có thăm và chụp ảnh được k.
Many thanks

zanyminh
11-06-2013, 12:01
@gasman: Gasman ơi, Cho mình hỏi, nếu mình bay từ HN sang Singapore lúc 15h30, sang đến Sing vào thành phố cũng phải đến 6h. Thời gian này mình có tranh thủ đi được Melion Park và mấy nơi xung quanh đó không (xem nhạc nước)? mình sợ trời tối thì k biết có thăm và chụp ảnh được k.
Many thanks
Được. Ban đêm đẹp hơn ban ngày theo ý của mình thấy. Nhớ đến Marina Bay sand trước 8h tối để xem show Wonder full (nhạc nước miễn phí ) nhé. Rất hoành tráng và đẹp. Hình có thể xem trong blog mình.

haipham2402
11-06-2013, 12:18
Hi bạn. Mình đã lượt lờ qua nhiều topic rồi. Thấy thông tin chia sẽ của nhiều bạn và nhiều nơi quá nên mình ko biết thế nào là hợp lý nhất. Những ngày trên ko bao gồm ngày bay đâu bạn. Mong bạn tư vấn thêm

tieulong327
11-06-2013, 13:31
@zanyminh: Cho mình hỏi thêm nha, nhạc nước ở Sentosa có đẹp hơn ở Marina Bay sand không, nếu cũng như nhau thì mình có thể bỏ qua không xem ở Sentosa, để tiết kiệm tiền vé đi chơi chỗ khác :D Thanks bạn :)

hypad42
11-06-2013, 14:32
@zanyminh: Cho mình hỏi thêm nha, nhạc nước ở Sentosa có đẹp hơn ở Marina Bay sand không, nếu cũng như nhau thì mình có thể bỏ qua không xem ở Sentosa, để tiết kiệm tiền vé đi chơi chỗ khác :D Thanks bạn :)
Theo ý kiến của riêng mình thì thấy đẹp hoành tráng hơn nhưng thực sự là nhạc nước thì ko đặc sắc cho lắm, coi một hồi cũng thấy hơi nhàm chán, do đó với mình thì mình khuyên coi ở marina bay thôi cho tiết kiệm, wa sentosa lại phải tốn phí, mình thấy ko cần thiết.
@Tykun: Ở merlion park buổi tối chụp hình thì dc nhưng ko đẹp đâu, báo trước là thế. Muốn chụp hình đẹp thì nên đi lúc trời còn sáng sẽ thấy rõ, buổi tối chụp ko thấy gì cả.

TyKun
11-06-2013, 14:35
@gasman: Cám ơn gasman nhé. Mình vào blog của bạn có nhiều thông tin bổ ích cho chuyến đi sing - mã gia đình mình sắp tới (cuối tháng 7). Đây là lần đầu cả nhà đi phượt dư này, lo lắm. Học hỏi kinh nghiệm các bạn đi trước, mong các bạn chỉ giáo.

gasman
11-06-2013, 15:30
@gasman: Cám ơn gasman nhé. Mình vào blog của bạn có nhiều thông tin bổ ích cho chuyến đi sing - mã gia đình mình sắp tới (cuối tháng 7). Đây là lần đầu cả nhà đi phượt dư này, lo lắm. Học hỏi kinh nghiệm các bạn đi trước, mong các bạn chỉ giáo.

Hì, chắc bác vào blog của bạn zayminh roài, bạn ý là con gái nên viết kỹ và sâu sắc lém :D

gasman
11-06-2013, 15:31
Theo ý kiến của riêng mình thì thấy đẹp hoành tráng hơn nhưng thực sự là nhạc nước thì ko đặc sắc cho lắm, coi một hồi cũng thấy hơi nhàm chán, do đó với mình thì mình khuyên coi ở marina bay thôi cho tiết kiệm, wa sentosa lại phải tốn phí, mình thấy ko cần thiết.
@Tykun: Ở merlion park buổi tối chụp hình thì dc nhưng ko đẹp đâu, báo trước là thế. Muốn chụp hình đẹp thì nên đi lúc trời còn sáng sẽ thấy rõ, buổi tối chụp ko thấy gì cả.

Mình thấy chụp chiều và tối ở Merlion park cũng đẹp chứ :D

@TyKun: bác chụp = máy xịn chắc đẹp hơn, nhớ mang chân máy đi ợ, Sing thường 7h30 mới tắt nắng

nhtphong
11-06-2013, 15:34
bạn cũng chưa nói rõ đi Malay là đi dau, và lúc về VN là từ MAlay hay Sin
Bạn xem thử nha.
Cái ngày bạn tới Sin, sau khi vào KS này nọ thì đi mua vé bus đi
Ngày 1: universal, nguyên 1 ngày luôn, nếu ko thix thì sentosa, nằm gần nhau. Tối ra Geylang an cháo ếch,
Ngày 2: sáng China town (chua Răng phật, đền thờ hồi giáo)..., trưa ra khu citi hall dạo siu thị, ăn uống, chiều lên tòa nhà chiếc thuyền ngăm cảnh(ko thix có thể bỏ qua)dao xung quanh chổ con sư tử ói kế dòng song, chụp hình, coi nhạc nước.
Ngày 3: đi Malay, (nếu sáng còn time thì ghé khu Little Indian xem đồ. tối ngày 3 đến KL. nhận phòng.
Ngày 4: Đón xe đi getting chơi về trong ngày
Ngày 5:mua tour hop on hop off, mua 1 vé là chở đi các điểm must see ở KL
Thix cho nào đến chổ đó, xong có thể đón xe khác đi tiếp, có những điểm xe dừng 10-15 phút cho mình xuống chúp hình rồi lên đi tiếp.
Theo mình, mấy chổ đáng xuống thì nó cho dừng 10-15 phút rồi, còn lai là xuống chổ twin tower thoi, tùy bạn đi lúc mấy giờ (tùy điềm xe sẽ đón trễ 30 phút, hình nhu 7h hay 7h30 sang là chuyến đầu chạy rồi), Chiều ghé chinatown hoac trung tam gì lớn nhất KL mà mình quên tên rồi, mua quà về VN.
Ngày về: ko biết ban book may bay mấy giờ, nếu chiều tối, thì sang tranh thủ về ghé Putrajaja chơi cho biết (Putrajaja nằm cùng tuyến metro ra sân bay.

bạn xem lịch trình trên giúp dc gì cho bạn không.

hypad42
11-06-2013, 16:29
Mình thấy chụp chiều và tối ở Merlion park cũng đẹp chứ :D

@TyKun: bác chụp = máy xịn chắc đẹp hơn, nhớ mang chân máy đi ợ, Sing thường 7h30 mới tắt nắng

Giấc tầm 6-7h thì đẹp, qua 8h trời tối thui thì chụp lên hình ko thấy gì cả chán lắm.

eng-hiep
11-06-2013, 17:38
USS nằm kế Sentosa thôi bạn. từ Vivo city đi mrt tới trạm của USS rồi mới tới trạm xuống Sentosa. Bạn phải chọn lựa 1 trong 2 nơi thôi
USS em có xem qua thì đa phần tập trung các game là chính , tựa như Vinpearl như Vietnam mình thôi nhỉ ? Theo mọi người thì giữa USS và Sentosa thì nên chọn đi cái nào ? Em ko mê chơi game lắm ,nhất là các trò cảm giác mạnh ^^

newguest
11-06-2013, 18:01
Mình còn dư 1 sim M1 (dùng cho iphone 4) trị giá 14.57 SGD và 320 SGD (gồm 6 tờ 50 đô và 2 tờ 10 đô). Mình để lại với tỷ giá 17.100. Nếu lấy tất cả luôn thì mình tính chẵn 5.700.000đ. Ai cần thì pm nhé. Mình ở quận 5. Số đt là 0908 năm tám tám năm chín tám.

wol2105
11-06-2013, 19:30
Nếu bạn là thanh niên thì đi bus, thiêu thời gian thì máy bay, còn mmuốn trải nghiệm 1 chút thì đi tàu hỏa. Tàu hỏa Sin -Mã khá sạch, dễ chịu. Nếu đi cchuyên đêm thì sáng đến KL, đõ xiền ks 1 đêm.
Mua vê tàu online ở web của KTM Malaysia

Cảm ơn bạn nhìu lắm. Cho mình hỏi thêm là nếu mình mún book flight từ Sing qua Malay thì book ở đâu ạ?
tới khách sạn mình hỏi có được không bạn?
Thanks bạn

lenxebus
11-06-2013, 19:38
Cảm ơn bạn nhìu lắm. Cho mình hỏi thêm là nếu mình mún book flight từ Sing qua Malay thì book ở đâu ạ?
Thanks bạn
Air Asia và Tiger có nhiều ngày vé từ Sin - KL rất rẻ nhé, rẻ hơn vé bus từ Sin sang, bạn vào đó mà book

gasman
11-06-2013, 19:39
Thanks bạn

Book online đi bạn, máy bay hà rầm ah, TigerAirway, AirAsia .... giá rẻ, mắc hơn thì Malaysia Air, Singapore Airline ....

NangCaoNguyen
11-06-2013, 20:26
Bạn đừng quên 1 hãng nữa nhé đó là Jetstar
Lúc mình mua đợt mà Jetstar chưa + phí thanh toán là 18SGD/chiều quá rẻ phải ko bạn. Nhưng đc cái nó đậu ở sân bay đẹp là KLIA tiện cho bạn đi train về thành phố.
Chúc bạn chuyến đi vui vẻ

macchiato
11-06-2013, 22:12
USS em có xem qua thì đa phần tập trung các game là chính , tựa như Vinpearl như Vietnam mình thôi nhỉ ? Theo mọi người thì giữa USS và Sentosa thì nên chọn đi cái nào ? Em ko mê chơi game lắm ,nhất là các trò cảm giác mạnh ^^

Trong USS ko chỉ có các trò cảm giác mạnh mà còn có mấy show trình diễn, phim 4D. Mình thích nhất là Transformer, coi rất đáng đồng tiền. Nhưng nếu bạn ko mê game thì theo mình nên đi Sentosa vì vé vào USS cũng ko rẻ, nếu vô để đi ngắm lòng vòng thì phí :)

hypad42
11-06-2013, 23:19

Sentosa cũng chỉ có cảnh để chụp thôi bạn à, cũng chán. Nếu bạn ko thích chơi game thì khỏi vào USS cũng dc, đi vòng vòng Sentosa chụp hình, tham quan SEA Aquarium, tối nghe nhạc nước... còn lại mấy chỗ khác của sentosa mình thấy là ko đáng để ở lại lâu vì chán ngắt.

TyKun
12-06-2013, 08:43
Hì, chắc bác vào blog của bạn zayminh roài, bạn ý là con gái nên viết kỹ và sâu sắc lém :D

Úi giời ơi, thảo nèo. Bác lại cứ tưởng gasman lấy nick zayminh trên blog chớ. Thanks anyway.

zanyminh
12-06-2013, 09:38
Originally Posted by gasman
Hì, chắc bác vào blog của bạn zayminh roài, bạn ý là con gái nên viết kỹ và sâu sắc lém
Úi giời ơi, thảo nèo. Bác lại cứ tưởng gasman lấy nick zayminh trên blog chớ. Thanks anyway.
:T Tui là con trai mà !!!
BTW, nếu cần thông tin gì mình có thể giúp thì mình sẽ giúp để gia đình bạn có thể đi dễ dàng hơn. (BB)

wol2105
12-06-2013, 10:19
Air Asia và Tiger có nhiều ngày vé từ Sin - KL rất rẻ nhé, rẻ hơn vé bus từ Sin sang, bạn vào đó mà book
Mình book trực típ từ Sài Gòn lun hay là mình qua Sing mới book hả bạn? :)
Mình chưa đi lần nào, nên hơi bị bí, mong các bạn thông cảm ^^

phuongdt
12-06-2013, 10:29
@phuongdt: Bạn đã chuyển qua book khách sạn nào ở Sing vậy bạn, cho mình xin thông tin tham khảo nhé. Thân :)

Mình vừa về VN hôm qua. 3 ngày ở Sin mình ở tại khách sạn Tai Hoe (mình book qua booking.com), tổng cộng giá phòng 2 giường đơn là S$110/đêm, free wifi (lúc check-in xong nhớ hỏi nếu nhân viên không đưa bạn pass nhé). Mình ở lầu 4, phòng rộng hơn mình nghĩ, nhưng không mới lắm, hơi có 1 xíu mùi lúc vừa mở cửa vào, không có dụng cụ cá nhân (bàn chải, sữa tắm, kem đánh răng, dầu gội...), không có ấm điện (nhưng có 1 bình thủy để ra hành lang lấy nước sôi lúa nào cũng có nên cũng không lo).

Nhìn chung là ko đến nỗi nào với mặt bằng giá cả bên đó, đặc biệt là City Square Mall ngay bên kia đường, vào đó là trạm Farrer Park MRT tha hồ đi khắp thành phố :D

Đánh giá chung của mình là 7d nha, tùy bạn cân nhắc nhé

TyKun
12-06-2013, 10:50
:T Tui là con trai mà !!!
BTW, nếu cần thông tin gì mình có thể giúp thì mình sẽ giúp để gia đình bạn có thể đi dễ dàng hơn. (BB)

Cám ơn Zanyminh, gasman. Tui đang ngâm cứu kinh nghiệm của các bạn trên phuot.vn, tui mù tịt được các bạn mở mang nhiều điều. Sau vỡ vạc ra,Thể nào tui cũng phải hỏi các bạn. Thanks Thanks Thanks

zanyminh
12-06-2013, 10:56
Mình book trực típ từ Sài Gòn lun hay là mình qua Sing mới book hả bạn? :)
Mình chưa đi lần nào, nên hơi bị bí, mong các bạn thông cảm ^^
Vé máy bay dĩ nhiên book từ sài gòn. Nhưng nếu bạn mua vé trên website thì bạn ở đâu cũng mua được miễn có internet và thẻ VISA/MASTER được hãng bay chấp nhận.
Bay từ Sin - Malay có nhiều hãng như các bạn khác đã nói ở trên.

gasman
12-06-2013, 11:12
Cám ơn Zanyminh, gasman. Tui đang ngâm cứu kinh nghiệm của các bạn trên phuot.vn, tui mù tịt được các bạn mở mang nhiều điều. Sau vỡ vạc ra,Thể nào tui cũng phải hỏi các bạn. Thanks Thanks Thanks

Em đang post chút hồi ký bên OF, bác rảnh thì đọc qua bên đó nhé

http://www.otofun.net/threads/530851-di-bui-sin-ma-gia-dinh-khong-phai-xoan-b

wol2105
12-06-2013, 11:32
Vé máy bay dĩ nhiên book từ sài gòn. Nhưng nếu bạn mua vé trên website thì bạn ở đâu cũng mua được miễn có internet và thẻ VISA/MASTER được hãng bay chấp nhận.
Bay từ Sin - Malay có nhiều hãng như các bạn khác đã nói ở trên.
tks bạn nhìu nhé ;)

TyKun
12-06-2013, 14:30
Em đang post chút hồi ký bên OF, bác rảnh thì đọc qua bên đó nhé

http://www.otofun.net/threads/530851-di-bui-sin-ma-gia-dinh-khong-phai-xoan-b

Thanks em nhé.

phuongdt
12-06-2013, 20:32
Lần đi Sing vừa rồi của mình khá thành công trừ 1 chuyện vé Universal tính mua của bạn NguoiTrongMua trên forum mình, nói thật mình ko tính post nhưng nghĩ lại có lẽ nói ra tốt hơn, thấy bạn làm ăn tương đối uy tín trên đây nên mình đã đặt bạn 2 vé, mình cẩn thận trước khi bay có nhắn tin cho bạn 3-4 lần để xác nhận ko có trục trặc gì, hẹn bạn 17h ngày mình đến Sin, vậy mà đến 16h hơn khi nhắn cho bạn là mình đã đến Sing, thì bạn trả lời 1 tin ngắn gọn là bạn có việc đột xuất về VN nên tạm nghỉ! Có vẻ đơn giản nhỉ!

tieulong327
12-06-2013, 21:31
@phuongdt: Mình cũng có xem topic bán vé USS của bạn NguoiTrongMua, cũng có bạn gặp trường hợp giống bạn, qua đó thì liên hệ bạn ấy k được vì bạn ấy đi du lịch đột xuất, kiểu này nguy hiểm quá nhỉ, mình cũng đang định liên hệ bạn ấy mua vé nhưng giờ chắc phải xem xét kỹ lại và tìm phương án dự phòng cho yên tâm :D Nhà mình có biết bạn nào ở Sing bán vé USS 55 SGD thì cho mình xin thông tin liên hệ với nhé. AH, bạn mới đi Sing về chắc có nhiều thông tin lắm, có gì tư vấn giúp lịch trình của mình nhé https://www.phuot.vn/threads/96797-D%E1%BA%A1o-ch%C6%A1i-m%C3%B9a-h%C3%A8-%E1%BB%9F-SINGAPORE-t%E1%BB%AB-22-08-2013-27-08-2013. Thanks bạn :)

phuongdt
12-06-2013, 21:55
Ồh vậy àh, mình ko biết thông tin đó nên cứ nghĩ xác nhận với chủ topic 2 lần là an tâm chứ.

Mình có biết 1 bạn trên này bán vé USS cũng 55$ (mình tính mua của bạn ấy kìa, nhưng do trc khi mình đi 2 ngày bạn ấy nói hệ thống vé trục trặc ko xuất được nên cáo lỗi và chỉ cho mình 1 đại lý bên Sin để mua, giá mình mua là 64$ nha). Không rõ bạn đó có đồng ý công khai trên forum không nên nếu bạn cần thì PM cho mình để mình nói bạn biết nha.

tieulong327
12-06-2013, 22:17
@phuongdt: Bạn gửi thông tin của bạn đó vào inbox của mình nhé. Thanks :)

gasman
13-06-2013, 09:49
@tieulong327

Nếu chưa mua được vé USS rẻ ở VN, sang Sing bạn đến khu People Complex - ChinaTown ngay bến MRT đi lên, lên lầu 3 chỗ các Cty - Đại lý Du lịch mua cũng khá rẻ mà, cứ đàm phán, chỗ nào rẻ nhất thì mua nhé.

tieulong327
13-06-2013, 16:46
Nhà mình ai đã đi taxi ở Sing thì cho mình hỏi chút nha, taxi ở Sing là mình đi tính tiền theo km hay mình trả giá theo chặng đường mình đi vậy. Thân :)

TyKun
13-06-2013, 17:07
@gasman ơi, nếu khoảng 8 người (2 gia đình) khi đến sân bay Changi để vào tp thì nên đi taxi hay MRT? cái nào rẻ?
Bạn nào trong forum có thẻ MRT và điện thoại thì cho mình mượn với nha. Thanks.

phuongdt
13-06-2013, 17:26
Theo mình nghĩ còn tùy khách sạn bạn ở có gần trạm MRT ko :D Đi MRT ở Changi tiện và dễ cực kỳ.

Còn chuyện giá cả thì chắc chắn là MRT rẻ hơn taxi nhiều rồi (taxi bên đó toàn 4 chỗ nên 8 người sẽ đi 2 xe)

hophop
13-06-2013, 18:10
Nhà mình ai đã đi taxi ở Sing thì cho mình hỏi chút nha, taxi ở Sing là mình đi tính tiền theo km hay mình trả giá theo chặng đường mình đi vậy. Thân :)
Ta xi ở Sing tính tiền theo Km, theo giờ (sau nửa đêm thì tăng 50%, giờ cao điểm tính thêm tiền), vào khu trung tâm tính thêm tiền, đi đường ERP tính thêm tiền.
Bạn xem thêm ở đây:
http://www.smrt.com.sg/Taxis/FaresSurcharges.aspx

gasman
13-06-2013, 18:11
@gasman ơi, nếu khoảng 8 người (2 gia đình) khi đến sân bay Changi để vào tp thì nên đi taxi hay MRT? cái nào rẻ?

Theo em, khi đến.Sing từ SB về KS bác nên đi taxi, vì thang máy ở các trạm MRT khá cao, chạy nhanh. Em đoán nhà bác sẽ có 2-4 trẻ em, vừa quản lý vừa kéo vali rất mệt. Hơn nữa KS thường cách MRT khoảng 200-500m, kéo vali hỏi đường ngại láma

hophop
13-06-2013, 18:32

Bạn có thể chọn nhiều phương tiện:
- Tiện nhất là mini Bus: 9 chổ giá 60SD http://www.changiairport.com/getting-around/to-and-from-airport/ground-transport-desk
- Linh hoạt hơn: Taxi 2 chiếc (4 chổ/chiếc): tùy vào nơi bạn đến, tuy nhiên thường không quá 25 SD mổi chiếc.
- Xe điện MRT: Rẽ, sạch sẽ, mình thích nhất đi bằng MRT ở Sing. Không quá 3 SD/người.
- Xe Bus: Rẻ nhất, nhưng mình không thích vì tài xế không nói chuyện bằng tiếng Anh tốt, và các trạm xe không có tên cụ thể nên khó biết sắp tới chồ nào. http://www.changiairport.com/getting-around/to-and-from-airport/buses
http://www.changiairport.com/getting-around/to-and-from-airport/airport-shuttle

hophop
13-06-2013, 18:51
Theo mình nghĩ còn tùy khách sạn bạn ở có gần trạm MRT ko :D Đi MRT ở Changi tiện và dễ cực kỳ.

Còn chuyện giá cả thì chắc chắn là MRT rẻ hơn taxi nhiều rồi (taxi bên đó toàn 4 chỗ nên 8 người sẽ đi 2 xe)

Về chuyện đi Taxi rẽ hơn MRT nhiều không, thì cũng còn tùy bạn đi gần hay xa và bao nhiêu người:
- Nều bạn đi đoạn ngắn và nhiều người cùng đi thì chọn taxi không mắc hơn MRT bao nhiêu. Vd hôm trước mình đi MRT từ Suntec đến Clark Quay tốn mất 1.3 SD /người (4 người tốn 5.2 SD). Hôm sau 4 người đi Taxi tốn 6.5 SD /chiếc.
- Còn đương nhiên nếu đi 1 mình và đi khoãng cách xa thì MRT là rẽ nhất.
Bạn có thể xem thêm ở đây:
http://gothere.sg/maps#q:esplanade%20mrt%20to%20clarke%20quay

caheo2006
13-06-2013, 20:30
Theo tôi thì bạn @Tykun có thể di chuyển bằng Mrt đến điểm cuối, sau đó đón taxi về nơi ở của bạn là ok.

macchiato
13-06-2013, 22:10
Những lần trước mình đi Sing là ở nhà bạn nhưng hiện tại bạn mình đã về nước nên lần này đi mình phải thuê hostel. Mình đi với mẹ muốn thuê 1 chỗ sạch sẽ, an ninh, thoáng, gần MRT. Budget của mình cho 2 người 3 đêm là 3tr5-4tr5. Mình dự định sẽ ở female dorm hoặc private room vì mẹ mình khó ngủ. Mình muốn xin ý kiến của các bạn về các hoste Beary Best, River City Inn, 5footway.in Bugis hoặc Chinatown, Rucksack Inn @ Temple Street, Five Stones. Những chỗ này mình thấy đánh giá cao trên tripadvisor, agoda. Nếu bạn nào có biết hostel nào ổn hơn thì giới thiệu dùm mình. Đây là lần đầu mình ở hostel nên cũng ko có nhìu kinh nghiệm lắm. Cám ơn mọi người nhiều :)

jinnynhungoc
14-06-2013, 00:40
Bạn hỏi thông tin vui lòng vào topic thông tin du lịch Malaysia hoặc Singapore.
Topic của bạn sẽ đóng tại đây.

jinnynhungoc
14-06-2013, 00:42
Bạn vui lòng vào khu vực topic thông tin du lịch Singapore hỏi thông tin bạn nhé!
Topic của bạn sẽ đóng tại đây.

phuongdt
14-06-2013, 08:00
@macchiato: Cái này mình gợi ý thôi nhé, sao bạn ko ráng thêm 1 chút (khoảng 300k/đêm) để ở hẳn hotel cho mẹ bạn thoải mái. tụi mình trẻ đi hostel hay dorm cũng vô tư nhưng người lớn tuổi thì mệt lắm. Mình vừa về hôm thứ 3 rồi, mình ở hotel giá 110$/đêm, bạn thấy ok hok?

zanyminh
14-06-2013, 08:21
Những lần trước mình đi Sing là ở nhà bạn nhưng hiện tại bạn mình đã về nước nên lần này đi mình phải thuê hostel. Mình đi với mẹ muốn thuê 1 chỗ sạch sẽ, an ninh, thoáng, gần MRT. Budget của mình cho 2 người 3 đêm là 3tr5-4tr5. Mình dự định sẽ ở female dorm hoặc private room vì mẹ mình khó ngủ. Mình muốn xin ý kiến của các bạn về các hoste Beary Best, River City Inn, 5footway.in Bugis hoặc Chinatown, Rucksack Inn @ Temple Street, Five Stones. Những chỗ này mình thấy đánh giá cao trên tripadvisor, agoda. Nếu bạn nào có biết hostel nào ổn hơn thì giới thiệu dùm mình. Đây là lần đầu mình ở hostel nên cũng ko có nhìu kinh nghiệm lắm. Cám ơn mọi người nhiều :)
Agoda.com có lọc theo giá đó bạn, và nếu chịu khó 1 chút thì vẫn có thể tìm được giá ~70-80$ cho 1 hotel gần MRT. Xa MRT hơn(đi bộ 10p) thì ~50$ (khu Geylang, vẫn y như HCM nhà mình, chẳng có gì phải lo ngại khi ở đây)

nqd918
14-06-2013, 08:54
Ở Sing họ nó tiếng Trung được hết ko nhỉ!? Mình chỉ biết nói tiếng Trung, tiếng Anh thì mù tịt. Ở khu người Hoa khách sạn có rẻ hơn ko ạ!?

TyKun
14-06-2013, 08:56
Cả nhà ơi, gia đình mình bay từ HN sang Sing, khi về bay từ kual. về HN chuyến 6h30 sáng. Mình đang băn khoăn là bay sớm như vậy không biết lục tục đi từ Kual ra sân bay từ tờ mờ sớm mất (nghe bảo Kual-Sân bay khoảng 60 km), lúc đó k bit các phương tiện công cộng đã hoạt động chưa, còn lơ ngơ nữa có khéo đi từ 2,3 h sáng. Nếu mình lên kế hoạch 10h tối hôm trước ra sân bay, ngủ tại sân bay để sáng sớm bình tĩnh mà check in thì có ổn k nhỉ? nhà có trẻ con k biết thế nào. Nhờ các bạn chỉ dẫn với. Thanks

phuongdt
14-06-2013, 09:14
@TyKun: thứ 3 vừa rồi mình đi từ KL Sentral ra KLIA bằng tàu KLIA Ekspres giá là 35RM/người, đi 28-30' đến nơi rùi, rất nhanh và tiện. Với tầm giá đó mình thấy ổn. Bạn bay chuyến sớm ghê nhỉ, trễ nhất cũng phải 5am có mặt tại sân bay rồi, tham khảo thêm lịch tàu ở đây nhé http://www.kliaekspres.com/plan-buy/schedule/

macchiato
14-06-2013, 10:58
@macchiato: Cái này mình gợi ý thôi nhé, sao bạn ko ráng thêm 1 chút (khoảng 300k/đêm) để ở hẳn hotel cho mẹ bạn thoải mái. tụi mình trẻ đi hostel hay dorm cũng vô tư nhưng người lớn tuổi thì mệt lắm. Mình vừa về hôm thứ 3 rồi, mình ở hotel giá 110$/đêm, bạn thấy ok hok?
110$/đêm thì vượt budget của mình quá vì mình ko định chi nhiều tiền cho việc ở, tầm 70-80$/ đêm thì ok. Dù sao cũng cám ơn bạn :)

Agoda.com có lọc theo giá đó bạn, và nếu chịu khó 1 chút thì vẫn có thể tìm được giá ~70-80$ cho 1 hotel gần MRT. Xa MRT hơn(đi bộ 10p) thì ~50$ (khu Geylang, vẫn y như HCM nhà mình, chẳng có gì phải lo ngại khi ở đây)
Mình ko thích ở Geylang lắm. Mình đang xem thêm chuỗi Fragrance Hotel và Hotel 81

phuongdt
14-06-2013, 11:55
@macchiato: Uh mình cũng ko thích ở Geylang, hì hì. Nếu budget tầm đó thì mình từng được recommend cái Yes Chinatown Pt. Hotel, bạn thử google xem ok không nhé, mình chưa ở đây nhưng nghe đứa bạn nói với tầm giá đó thì chấp nhận được.

newguest
14-06-2013, 12:16
Mình còn dư 1 micro sim M1 trị giá 14.57 SGD và 320 SGD (gồm 6 tờ 50 đô và 2 tờ 10 đô). Mình để lại với tỷ giá 17.100. Nếu lấy tất cả luôn thì mình tính chẵn 5.700.000đ. Ai cần thì pm nhé. Mình ở HCM .

TyKun
14-06-2013, 12:23
"Mình ko thích ở Geylang lắm. Mình đang xem thêm chuỗi Fragrance Hotel và Hotel 81[/QUOTE]"

Bạn ơi, chuỗi KS của Frangrance chủ yếu toàn ở khu Geylang đó bạn. Nhà mình cũng book ở Frangrance Emeral khu Geylang, giá chuỗi này so với các KS khác tương đối mềm. đèn đỏ kệ họ, mình chả ảnh hưởng gì đâu. hee

hothuthao93
14-06-2013, 17:15
Các anh chị cho em hỏi chút ạ, tháng 1 tới em định đi du lịch bụi ở Sing, nên quyết tâm sẽ săn vé rẻ của Tiger. Nhưng muốn mua vé trên Tiger thì phải có master card đúng không ạ? Anh chị có thể suggest cho em 1 số Ngân hàng khả năng thanh toán ok 1 chút không ạ?

macchiato
14-06-2013, 22:07
Các anh chị cho em hỏi chút ạ, tháng 1 tới em định đi du lịch bụi ở Sing, nên quyết tâm sẽ săn vé rẻ của Tiger. Nhưng muốn mua vé trên Tiger thì phải có master card đúng không ạ? Anh chị có thể suggest cho em 1 số Ngân hàng khả năng thanh toán ok 1 chút không ạ?

master và visa đều được hết bạn. Mình xài thẻ ACB thấy đặt vé máy bay, khách sạn đều ok
@phuongdt: mình sẽ search xem thử. Mình cũng đang nghĩ tới hướng mướn phòng của các bạn VN sống ở Sing trên vncnus, thấy giá cũng mềm, phòng trong hình chụp cũng tiện nghi nhưng ko biết có an toàn ko

tonyhoa
14-06-2013, 22:48
Sắp tới mình đi Sin từ ngày 3/7 - 7/7. Mình cần mượn 2-4 thẻ EZ Link, bạn nào ở HCM có thể cho mình mượn thì pm hoặc liên lạc với mình số DT 0918.32.28.28

Yên tâm mình sẽ trả lại và có quà hậu tạ :)

Cám ơn bạn nào quan tâm và cho mượn.

Tony

tonyhoa
14-06-2013, 22:53

Taxi ở Sin tính theo km, các xe taxi theo mình biết là tính tiền đàng hoàng, ko có kiểu taxi dù như ở VN.
Nhưng taxi bên Sin có tính tiền chạy trong nội thành, giờ cao điểm thì giá mắc hơn bình thường thì phải :)

flyingcolors
15-06-2013, 09:31
Hi mọi người, mình muốn hỏi 1 chút về kinh nghiệm đi bus ở Sing. Mình đã đặt khách sạn, đi vào tháng 7 này, nhưng khách sạn chỉ gần bến bus, khá xa MRT. Mình cũng đã search thấy đi bus sang các khu vực khác khá tiện. Nhưng mình có chút băn khoăn là làm thế nào để biết đã đến điểm mình cần xuống? Mình thấy đếm số bến cho tới bến cần xuống đôi khi ko chính xác lắm vì mình nghe nói bus ở Sing chỉ dừng ở 1 stop nếu trên xe có người xuống hoặc dưới bên có người vẫy xe (như vậy có thể sẽ đếm nhầm). Bạn mình từng ở Sing nói là lái xe bus nhiều người không biết tiếng Anh. Vậy có bạn nào có kinh nghiệm đi bus có thể chỉ giúp mình không, liệu lúc mình hỏi thì tài xế họ có hiểu và có nhiệt tình báo giúp mình khi đến bến ko? Tk mọi người trước!

tieulong327
15-06-2013, 13:23
Mình lần đầu tiên book phòng trực tiếp với khách sạn nên các bạn cho mình hỏi là ks có gửi phiếu xác nhận phòng đã book cho mình để mình in ra như khi book qua booking.com và agoda không, do mình đã thanh toán tiền đặt cọc cho ks và đã được ks gửi mail nói là đã nhận được thanh toán của mình, chỉ ngắn gọn vậy thôi, không có kèm theo gì nữa cả nên mình không biết là có cần yêu cầu ks gửi gì cho mình nữa không để mình có cái xuất trình trong trường hợp hải quan ở Sing có hỏi. Thanks :)

phuongdt
15-06-2013, 13:54
@tieulong327: theo mình nghĩ thì tùy khách sạn mà hình thức confirm khác nhau thôi bạn àh, như hôm trước mình book trực tiếp với Hotel81 thì họ gửi email khá chi tiết (tương tự booking.com hay agoda), nhưng lại cũng có lần bạn mình book thì chỉ nhận được email đơn giản với thông tin tên khách, ngày check-in/out, giá tiền, đã deposit bao nhiêu... là đủ. Cứ in ra đem theo đến HQ nó yêu cầu thì trình ra, hỏi gì cứ trả lời bình tĩnh thì chả có gì khó khăn đâu, good luck (c)

tieubang142000
15-06-2013, 14:07
20 này e có sang sing. e dj theo tour nhung mún tách tua 1 hôm để chơi uss ở santosa và tối sẽ tập trung lại vs đoàn để coi nhạc nước.a chủ pic có thể huong dan e cách tự đi từ trong tp ra đảo và tối lại đến xem nhac nuoc cugn o santosa ko ạ?nếu dc a hướng dẫn e cách mua vé USS nha a. Khi e đến MBS e mún lên trên đó để tham quan khu mua sắm vs lên nóc thuyền để chup ảnh và quan sát nhạc nước của MBS ở trên đó có dc ko a?phải tốn bao nhiêu phí một ng hả a?cảm ơn a nhiều.!!

ntkd2806
15-06-2013, 15:19
mình có 1500$ và 2 thẻ EZ link bạn nào mua đô thì mình cho mượn thẻ ha :) , tỷ giá là 17.100
sđt : 01 sáu sáu hai không 8 năm ba bốn 1

hophop
15-06-2013, 17:36
Hi mọi người, mình muốn hỏi 1 chút về kinh nghiệm đi bus ở Sing. Mình đã đặt khách sạn, đi vào tháng 7 này, nhưng khách sạn chỉ gần bến bus, khá xa MRT. Mình cũng đã search thấy đi bus sang các khu vực khác khá tiện. Nhưng mình có chút băn khoăn là làm thế nào để biết đã đến điểm mình cần xuống? Mình thấy đếm số bến cho tới bến cần xuống đôi khi ko chính xác lắm vì mình nghe nói bus ở Sing chỉ dừng ở 1 stop nếu trên xe có người xuống hoặc dưới bên có người vẫy xe (như vậy có thể sẽ đếm nhầm). Bạn mình từng ở Sing nói là lái xe bus nhiều người không biết tiếng Anh. Vậy có bạn nào có kinh nghiệm đi bus có thể chỉ giúp mình không, liệu lúc mình hỏi thì tài xế họ có hiểu và có nhiệt tình báo giúp mình khi đến bến ko? Tk mọi người trước!
Đi xe Bus khá bất tiện:
- Các chú tài xế thường là gốc Mã, rất ít nói. Không có chuyện nhắc khi đến bến đâu, vì xe rất to, đôi khi 2 tầng, mà ghế ngồi khá xa tài xế và cửa lên khác với cửa xuống nửa chứ.
- Bạn phải chuẫn bị tiền xu, các chú tài xế sẽ nói giá tiền sau khi bạn nói bến đến. Bạn sẽ tự bỏ tiền lẽ vào Box cho đến khi chú tài xế Ok, không có chuyện thối lại đâu nhé. Tốt nhất là bạn nên có thẻ EZ link hoặc Tourist Pass, khi lên quẹt 1 cái khi xuống 1 cái là khõe nhất.
- Bạn phải thuộc đường vì trạm xe không có tên, chỉ có mã số, mà cũng không phải dễ thấy.
Tuy nhiên chỉ đi 1 vài lần là ok. Vì có những tuyến không thể đi MRT đến được: Vd như đến Jurong Bird Park, Zoo,... Mình rất ấn tượng bến xe Bus ở Boonlay: sạch sẽ, trật tự và khoa học như sân bay.

tieulong327
15-06-2013, 20:57
@phuongdt: Mail mình nhận được từ ks vô cùng đơn giản là nó chỉ trả lời đã nhận được tiền đặt cọc của mình và nói rằng sẽ để dành chỗ cho mình, thế là xong mà không hề đề cập gì về thông tin tên khách, ngày check-in/out, giá tiền, đã deposit bao nhiêu... nên mình mới có chút lo lắng :(
Các bạn cho mình hỏi thêm, mình biết nhạc nước The Fountain of Wealth ở Suntec City thì miễn phí & có lúc 8PM đến 9PM nhưng còn nhạc nước ở Marina Bay Sands thì mình không biết trình diễn vào lúc mấy giờ, và trình diễn hàng ngày hay là chỉ cuối tuần vào chủ nhật mới có vậy các bạn. Thân :)

Ngasinh
15-06-2013, 23:04
wol2105: Ban oi minh book truc tiep cua jestar gia chi 0 usd tu Sin qua Ma va chieu nguoc lai cung vay ,chi ton tien thue va phi thoi tinh ra bang tien ve di bus ban a!

Ngasinh
15-06-2013, 23:42
hana09091989 :
Ngay 24/6 nay gđ minh đi 9 nguoi ,so luong nguoi dong nen minh tiet kiem kg o ks vi mac ma di du lich sang di toi ve tam roi ngu ,gd minh thue 1 phong/o 9 nguoi luon cua nguoi Việt Nam minh dang song o Sing voi gia 260$ sin cho 5 ngay 4 dem . Cuc ki re so voi nhung cho khac , neu ban quan tam minh se cho ban thong tin cho o. Nhom ban toan nu minh khuyen ban nen o day vi an toan va chu nha la nu noi chuyen rat de thuong.

NguoiTrongMua
16-06-2013, 09:51
20 này e có sang sing. e dj theo tour nhung mún tách tua 1 hôm để chơi uss ở santosa và tối sẽ tập trung lại vs đoàn để coi nhạc nước.a chủ pic có thể huong dan e cách tự đi từ trong tp ra đảo và tối lại đến xem nhac nuoc cugn o santosa ko ạ?nếu dc a hướng dẫn e cách mua vé USS nha a. Khi e đến MBS e mún lên trên đó để tham quan khu mua sắm vs lên nóc thuyền để chup ảnh và quan sát nhạc nước của MBS ở trên đó có dc ko a?phải tốn bao nhiêu phí một ng hả a?cảm ơn a nhiều.!!

Vé lên top MBS $20 lên ấy bạn chỉ ngắm cảnh.
Nhạc nước tại MBS là free, ngay tầng 1, ngoài trời chứ ko phải lên top bạn nhé.
Vé USS bạn liên hệ mình viber, whatsapp, imessages, yahoo: +65 8354 03656

Để hướng dẩn bạn cách đi bạn cần đưa mình địa chỉ bạn ở, ngoài ra bạn có thể check trang gothere.sg rất chi tiết.

tieulong327
16-06-2013, 13:56
Cho mình hỏi Pau Pa Sat Foodcourt (hay Lau Pa Sat, không biết gọi cái nào mới chính xác :D) nằm ở đâu và đi đến đó như thế nào vậy các bạn. Thân :)

garfield
16-06-2013, 14:50
Cho mình hỏi Pau Pa Sat Foodcourt (hay Lau Pa Sat, không biết gọi cái nào mới chính xác :D) nằm ở đâu và đi đến đó như thế nào vậy các bạn. Thân :)

Nó tên là Lau Pa Sat, nằm giữa 4 con đường Robinson Road, Boon Tat, Raffles Quay, Cross Street. Đến đó thì MRT gần nhất là Raffles Place, đi bộ từ MRT ra mất khoảng 10-15', bus thì có một trạm ở Robinson Road, một trạm ở Raffles Quay.
Bạn chịu khó vào streetdirectory.com.sg tìm là ra hết.

Tuy nhiên theo mình cái Lau Pa Sat này được PR hơi quá, nó cũng chỉ gần như các Food court khác thôi, giá cả thì cao vì bán cho khách du lịch và dân tài chính làm cho các Ngân hàng quanh đó ( khu này là trung tâm tài chính của Singapore).
Nếu bạn vẫn muốn đi thì nên đi buổi tối, các quán ở mặt phía đường Boon Tat mở cửa và kê bàn ghế xuống đường, vui hơn và nhiều món hơn, nhớ thử BBQ chicken wings và satay. Mà BBQ chicken wing cũng có giống như vậy ở Makansutra food court ở Esplanade, Food republic trong Vivo city, và Food court dưới tầng hầm của ION.

congphunt
17-06-2013, 09:18
Mình muốn hỏi là giờ check in khách sạn bên sing có ghi là 15h. Vậy nếu mình check in sớm có đc k? Tại mình đến lúc 10h sáng. Với lại passport của mình thì khách sạn giữ hay mình giữ.

phuongdt
17-06-2013, 09:56
@congphunt: check-in sớm thì tùy khách sạn bạn àh, nếu có phòng thì mình nghĩ cứ trao đổi trực tiếp khách sạn sẽ linh động sắp xếp (nhưng ko sớm hơn quá 2 tiếng đâu). Còn việc passport thì ko giao cho khsạn nhé, lúc check-in họ chỉ mượn để scan thôi sau đó trả mình ngay.

macchiato
17-06-2013, 10:47
Nhiều người nói đi bus ở Sing khó nhưng mình thấy rất đơn giản. Bạn chỉ việc đếm từ bến bạn đang đứng tới bến bạn muốn xuống cách mấy bến và nhớ tên cái bến trước bến bạn muốn xuống là được Ah số hiệu xe bus đi được tới bến đó là số mấy nữa vì có nhiều tuyến đường có rất nhiều xe bus có thể đi nhưng cũng có tuyến chỉ có 1-2 xe. Nói cho dễ hiểu hơn, nếu bạn đang đứng ở bến A, muốn tới bến E, nghĩa là cách 4 bến mới tới được bến E, bến trước khi tới bến E là bến D. Lúc ngồi trên xe, sau khi thấy bus đi qua bến D thì bạn nhấn chuông, khi tới bến E tài xế sẽ dừng cho bạn xuống. Đây là cách mình áp dụng khi đi bus ở Sing và mình chưa đi lố, hay đếm sai 1 trạm nào. Nếu bạn có đi lố 1 trạm cũng ko sao vì các bến xe bus khá gần nhau, có thể đi bộ lại được. Nói chung bạn chỉ cần để ý 1 tí là có thể đi bus dễ dàng.

dulichbui999
17-06-2013, 22:10
Gia đình mình 3 phụ nữ và 2 bé 4 và 6 tuổi sẽ đi Sing-Malaysia vào đầu tháng 7 này. Vì đi có 2 bé và mẹ mình nữa nên mình chủ yếu tìm chỗ ăn uống ngon và tiện chứ không cần shopping gì nhiều. Còn vấn đề di chuyển có lẽ mình sẽ đi bằng taxi nhiều hơn Mrt, 5 người mà đi Mrt thì mình nghĩ cũng hơi bất tiện và không rẻ hơn taxi mấy.
Mình gửi lịch đi 4 ngày ở Sing của mình bên dưới mong các bạn chia sẽ và góp ý giúp mình với nhé, mình cảm ơn nhiều lắm...

Ngày 1
6:30 Đến Terminal 1, đón taxi về Homestay ở Tiong Bahru (EW17)
Tối này mình dự định đi ăn tối và đi dạo Clark Quay thì nên ăn ở đâu cho tịện?

Ngày 2
8:30 Sáng này chưa biết đi đâu
10:00 Đi USS
16:00 Đi Pavalon Beach tắm biển
18:30 Xem Song of the Sea
21:00 Xem Cean Dance3
21:30 Về Vivo city ăn tối chưa bíêt ăn gì
Ngày này mình nên đi bằng Taxi hay Mrt?

Ngày 3

Sáng: Chưa biết đi đâu, gợi ý giúp mình khu nào shoping gần khu mình ở và địa điểm ăn trưa luôn
Chiều: Đi China town, chùa Răng Phật, Chùa Ấn, dạo phố đêm, ăn tối ở China Town nên ăn gì?

Ngày 4
Sáng Đi Zoo
Trưa Ghé Mcdonald (gần MRT EW24) ăn trưa rồi về luôn
Chiều 14:00 Đi tham quan Merlion Park, Esplanade, Cầu Helix, Marina Bay sand, Skypark Garden by the Bay, Water Front Promenade
Mình đi theo thứ tự các điểm như trên có hợp lý không, hướng dẫn giúp mình cách đi đơn giản nhất đến các điểm trên nhe.
Tối Ăn tối cháo ếch ở Geylang 11 chỉ giúp mình cách đi đến chỗ ăn cháo ếch và về

Ngày 5
Sáng Chưa biết đi đâu
11:00 Đi bus sang KL nên ăn trưa ở đâu trước khi lên Bus vì mình sợ xe chạy không dừng lại dọc đường
17:00 Đến KL, check in Ks ở Bukit Bingtang

ntkd2806
18-06-2013, 11:10
mình có 500$ cần bán, tỹ giá là 17.100 nhé, sdt của mình: 0 một 6 6 hai không 8 5 ba 4 một (mình ở SG)

lenxebus
18-06-2013, 16:44
Xin lỗi hỏi các bác câu hơi ngu tý: Em muốn gửi đồ ở KS sau khi đã check out để đi chơi thì nói tiếng Anh thế nào cho lịch sự để lúc gửi và lúc lấy lại đồ người ta không chửi thầm cho nhỉ? Câu bình thường em cũng nói đc, nhưng có lẽ không lịch sự.:(

Koma Satomi
19-06-2013, 01:41
cam ơn b nhiều nha, m đi 11/7, ^^ ko đi chung dc, m đang tính săn vé tết tây qua đó mua đồ thử ^^

Đợt này mình cũng đi 11/7 đến 15/7... có dịp thì gặp nhau làm quen nha bạn...

huypq0901
19-06-2013, 10:27
mình 28/6 này đi lần đầu sang ở nhà bạn thấy nó bảo không phải khai địa chỉ ở chỗ hải quan ko biết có đựoc ko nhỉ

nhtphong
19-06-2013, 11:05
Xin lỗi hỏi các bác câu hơi ngu tý: Em muốn gửi đồ ở KS sau khi đã check out để đi chơi thì nói tiếng Anh thế nào cho lịch sự để lúc gửi và lúc lấy lại đồ người ta không chửi thầm cho nhỉ? Câu bình thường em cũng nói đc, nhưng có lẽ không lịch sự.:(

Cứ nói tự nhiên ko sao đâu bạn, tiếng Anh đau phải tiếng mẹ đẻ của mình, ko ai trách bạn đâu.
Câu này mình ko nhớ cũng bùa, tay chân búa lua xua ^^

namthienkick
19-06-2013, 11:55
like mạnh , ghi lại , sau vụ đi Thái sẽ cân nhắc vụ này .... thời gian gần quá ko sắp xếp được . Muốn đi Pháp quá luthidan ơi .x

phuongdt
19-06-2013, 12:19
Theo kinh nghiệm mình thì khi khai báo trên tờ khai nhập cảnh hải quan (sẽ đc phát trên máy bay) thì điền đầy đủ vào bạn àh. Sing chứ hok phải Campuchia nên nó ko dễ đâu nhất là thấy mình quốc tịch VN, buồn 5'...

noobie
19-06-2013, 13:52

Cho tao để đồ ở đây đến XXX giờ nhé.
Can I leave my lugage here until XXX.

Chủ ks sẽ cười khà khà, ô kê ô kê, rồi chỉ vào xó nhà để bạn bỏ đồ vào trong đó. Chuyện quá bình thường như cân đường hộp sữa.

wol2105
19-06-2013, 14:05
@phuongdt: Mình cũng có xem topic bán vé USS của bạn NguoiTrongMua, cũng có bạn gặp trường hợp giống bạn, qua đó thì liên hệ bạn ấy k được vì bạn ấy đi du lịch đột xuất, kiểu này nguy hiểm quá nhỉ, mình cũng đang định liên hệ bạn ấy mua vé nhưng giờ chắc phải xem xét kỹ lại và tìm phương án dự phòng cho yên tâm :D Nhà mình có biết bạn nào ở Sing bán vé USS 55 SGD thì cho mình xin thông tin liên hệ với nhé. AH, bạn mới đi Sing về chắc có nhiều thông tin lắm, có gì tư vấn giúp lịch trình của mình nhé https://www.phuot.vn/threads/96797-D%E1%BA%A1o-ch%C6%A1i-m%C3%B9a-h%C3%A8-%E1%BB%9F-SINGAPORE-t%E1%BB%AB-22-08-2013-27-08-2013. Thanks bạn :)
của bạn đây
http://www.5giay.vn/du-lich/6536295-singapore-universal-gia-ve-hap-dan-cho-mua-du-lich-welcome.html

wol2105
19-06-2013, 14:08
wol2105: Ban oi minh book truc tiep cua jestar gia chi 0 usd tu Sin qua Ma va chieu nguoc lai cung vay ,chi ton tien thue va phi thoi tinh ra bang tien ve di bus ban a!
Cảm ơn bạn nhé ^^

Koma Satomi
19-06-2013, 15:40
Đường xá bên Sing có cho trượt Inline Skating ko nhỉ... đi cho lẹ... :3

axim_x50v
19-06-2013, 17:56

Đông người nên đi tx đi bạn, 2 xe nhé, ngoài ra bạn nên mua thẻ Visitor pass (mình ko nhớ rõ), thẻ này tính tiền theo ngày, rất lợi, vì đi đc mọi phuơng tiện như bus, MRT... và ko hạn chế số lần, đến khi về, bạn trả thẻ và lấy lại tiền cọc, chứ nếu mua thẻ Ez link, bạn phải nạp tiền khi nó báo sắp hết, mà như thế thì ko biết nạp bn cho vừa phải, ít quá phải nạp thêm nữa, nhiều quá thì phí vì ko xài hết.

quangna
19-06-2013, 22:53
Chào các bác, trưa 14 - chiều 16/7 tới em ghé qua Sing, sau đó đi BKK. Em muốn đi mua sắm 1 chút gọi là có (em săn mô hình ô tô - diecast scale 1:18) và muốn đến 1 vài điểm nổi tiếng của Sing. Rất mong các bác tư vấn cho em cái lịch trình và những điểm đến phù hợp nhất, mang đặc trưng nhất của Sing ạ. Các địa điểm như Sentosa hay vườn thú để về sau có gia đình thì đi sau cũng được. Em dự kiến ở đường Lavender, gần gần khu vịnh Marina. Thanks các bác.

kanchi1234
19-06-2013, 23:06
mọi người ơi cho e hỏi tiger airway xuống terminal 2 hay 3 vậy ạ

ngocthuy_nana
20-06-2013, 03:10
Huhu ko biết có phải mình đầu đất ko nữa. Đọc ko biết bao nhiêu bài rồi mà vẫn thấy ngu ngơ qúa. Thấy ngưỡng mộ các bạn qúa. Mình rất ngu tiếng anh, chỉ biết nói 1 chút tiếng trung, nói 1 tiếng trung cũng ok chứ ah ? Lẽ ra định đi tour cho vững tâm nhưng do chỉ có 1 mình lại là nữ nên ko ai ghép phòng cùng mà thêm tiền phòng đơn lại đắt qúa. :(
Quyết tâm tới cùng thử tự đi 1 lần. Mình dự định 27 -6 này đi đến 2-7 về. Cho mình xin cái ks rẻ mà gần trung tâm mua sắm nhất nhé . Mình có thể visa của Vietcombank , mang đi quẹt thanh toán được chứ? Cho mình hỏi chút có nên đi thêm malaysia ko ?
Cảm ơn các bạn nhiều :L

hoamai83
20-06-2013, 09:02
Tiger airway đáp Terminal 2 đó bạn

eng-hiep
20-06-2013, 11:45
Theo mình biết thì từ tháng 9 năm nay trở đi thì đáp xuống T2 bạn à ,vậy mọi người sẽ được thuận tiện hơn ,đi thằng MRT về thành phố luôn ,ko phải thông wa shuttle bus

eng-hiep
20-06-2013, 11:48
Huhu ko biết có phải mình đầu đất ko nữa. Đọc ko biết bao nhiêu bài rồi mà vẫn thấy ngu ngơ qúa. Thấy ngưỡng mộ các bạn qúa. Mình rất ngu tiếng anh, chỉ biết nói 1 chút tiếng trung, nói 1 tiếng trung cũng ok chứ ah ? Lẽ ra định đi tour cho vững tâm nhưng do chỉ có 1 mình lại là nữ nên ko ai ghép phòng cùng mà thêm tiền phòng đơn lại đắt qúa. :(
Quyết tâm tới cùng thử tự đi 1 lần. Mình dự định 27 -6 này đi đến 2-7 về. Cho mình xin cái ks rẻ mà gần trung tâm mua sắm nhất nhé . Mình có thể visa của Vietcombank , mang đi quẹt thanh toán được chứ? Cho mình hỏi chút có nên đi thêm malaysia ko ?
Cảm ơn các bạn nhiều :L
Ở Sing thì tiếng anh là tiếng mẹ đẻ bạn à ^^ Tiếng trung thì chắc các cụ xưa thì biết :)
Theo mình bạn có thể book khách sạn ở khu Littel india sẽ gần khu orchard road trung tâm mua xắm nổi tiếng của singapore
Ở sing thì bạn có thể dùng visa để quẹt thoải mái nhé .

quangna
20-06-2013, 13:14
Các bác cho mình hỏi short trip đi Sing từ 14-16/7 thì nên đi những điểm nào tiêu biểu nhất của Sing ạ? Trưa 14 mình sang tới Sing, chiều 16 bay BKK nên muốn đi thăm thú thật nhanh và mua sắm nhẹ (vì BKK mua thích hơn, hợp túi tiền của mình hơn). Thanks các bác.

NguoiTrongMua
20-06-2013, 18:25
Chào các bác, trưa 14 - chiều 16/7 tới em ghé qua Sing, sau đó đi BKK. Em muốn đi mua sắm 1 chút gọi là có (em săn mô hình ô tô - diecast scale 1:18) và muốn đến 1 vài điểm nổi tiếng của Sing. Rất mong các bác tư vấn cho em cái lịch trình và những điểm đến phù hợp nhất, mang đặc trưng nhất của Sing ạ. Các địa điểm như Sentosa hay vườn thú để về sau có gia đình thì đi sau cũng được. Em dự kiến ở đường Lavender, gần gần khu vịnh Marina. Thanks các bác.

Bạn có thể tham khào các điểm mình đã nêu benh trên.

nguyennhung1855
21-06-2013, 14:27
Các bạn đi Sing vào tuần này và tuần sau nhớ mang theo khẩu trang và thuốc nhỏ mắt nha. Sing đang bị ảnh hưởng khói mù từ Indonesia bay sang từ hồi đầu tuần nay rồi. Cố gắng hạn chế các hoạt động ngoài trời nha các bạn.

caheo2006
21-06-2013, 22:19
Lúc 7pm chỉ số ô nhiễm down xuống còn 135 psi, bây giờ lại up 168 psi. Nản thật👹😡

quocminhpham
22-06-2013, 00:04
Hi các bạn, mình sắp đi Sing và Malay.
Mình đang băn khoăn không biết là nên mua vé bus thẳng từ sing sang malacca hay đi MRT đến Woodlands, sau đó làm thủ tục check in vào Malay rùi mua vé bus đi tiếp về Malacca? Vì mình đã đọc 1 sô thông tin các bạn đi về có nói là có thể bị khó khăn trong lúc check in với hải quan của Malay và có thể bị xe bus bỏ lại. Mình cảm thấy không yên tâm.
Nếu mua vé bus thẳng từ sing =>malacca thì khi xuống check in có đem theo hành lý không?
Nếu được các bạn có thể hướng dẫn giúp mình nha.
cảm ơn các bạn rất nhiều.

ngocem
22-06-2013, 07:08
Nhà em có 4 người lớn và 2 trẻ nhỏ định qua Sing ngày 5.7 đến 7.7 chủ yếu đi MRT ạ. Các bác cho e hỏi trẻ em 4 tuổi và 8 tuổi có cần mua vé MRT hay bus không ạ?
Em nghe nói Sing đang ô nhiễm khói nặng. Đi thời điểm đấy có sao không ạ vì trẻ con sức đề kháng k cao mà.

Koma Satomi
22-06-2013, 09:22
Bác nào thử lên tầng 63 Raffle Place chưa... thấy ở đây cao hơn Marina Bay Sands mà... nghe nói 22SGD kèm mocktail nữa...

chuongmv
22-06-2013, 14:16
Đông người nên đi tx đi bạn, 2 xe nhé, ngoài ra bạn nên mua thẻ Visitor pass (mình ko nhớ rõ), thẻ này tính tiền theo ngày, rất lợi, vì đi đc mọi phuơng tiện như bus, MRT... và ko hạn chế số lần, đến khi về, bạn trả thẻ và lấy lại tiền cọc, chứ nếu mua thẻ Ez link, bạn phải nạp tiền khi nó báo sắp hết, mà như thế thì ko biết nạp bn cho vừa phải, ít quá phải nạp thêm nữa, nhiều quá thì phí vì ko xài hết.
Cho mình hỏi chút là thẻ này có giá 16$/2 ngày, vậy mình có cần phải topup không ? hay chỉ cần mua rồi đi thôi, khi nào về thì nhận lại 10$ ? mình thấy vậy có đúng không ? thanks bạn nhé

ngocthuy_nana
22-06-2013, 15:26
đặt phòng khách sạn trong trang này đúng ko ah
http://www.booking.com/district/sg/singapore/little-india.vi.html

TyKun
22-06-2013, 16:01
Các bạn cho mình hỏi, từ Sing đi malaka đường bộ dư lào? Bắt xe gì, bến ở đâu, thời gian sang đến malaka là bao lâu?
Thanks!

TyKun
22-06-2013, 16:04
đặt phòng khách sạn trong trang này đúng ko ah
http://www.booking.com/district/sg/singapore/little-india.vi.html

Đúng rồi bạn nhé

caheo2006
22-06-2013, 16:53
Lúc 5pm chỉ số ô nhiễm xuống 73 psi. Yeahhh

ngocthuy_nana
22-06-2013, 22:39
phù, đa xong phần khách sạn và vé máy bay. em đã tham khảo qua lịch trình va dự định lên lịch như thế này. các anh chị giúp em chỉnh sửa 1 chút cho lộ trình thẳng tiến ko vòng vèo nhé:D
* Ngày 1 : Hà Nội - Sing
- 11h có mặt tại sân bay Nội Bài
- 13h10 bay 17h40 có mặt tại sân bay
-18h30 check in ks Capsules @ The Little Red Dot
- sau đó em nên đi đâu thăm quan và ăn gì ạ :D
* Ngày 2 : đi sentosa
- 7h30 dậy ăn sáng , ra MRt đi sentosa
em thấy ở đây có : universal studios Singapore , nhạc nước singapore song of the sea, cáp treo ngắm đỉnh Faber, xem cá heo, thế giới nước Underwater world, tắm biển tại bãi Palawan, công viên côn trùng butterfly park... em nên bắt đầu chơi từ đâu thì hợp lý nhất
- tối dạo chơi vivo city
* Ngày 3 : garden có rất nhiều vườn, em có thể đi hết được trong 1 ngày ko ah ? trong mấy cái vườn đó có vườn nào gần mấy chỗ em đi vào ngày khác ko ạ :) em xem bản đồ vẫn còn mù mờ quá
- bách thảo Botanic garden, có vào xem vườn lan
- Gardens by the bay
+ bay south garden
+ Bay East
+ Bay Central
- Chinese garden
- Sands sky park - Marina Bay Sands
-công viên sư tử biển - Melion
- Nhà hát trên Vịnh - Esplanade
- cầu xoắn ốc Henderson bridge
* Ngày 4 : Zoo
- vườn chim jurong Bird part
-Singapore Zoo
- Vườn Thú Đêm - Night Safari
- Thế giới đại dương - S.E.A. Aquarium
tối em còn thời gian để đi đâu ko ah?
* Ngày 5 : chinatown
- chùa răng phật Buddha tooth relic
- đền sriamman
- nhà thờ hồi giáo Jamane
- nhà thờ hồi giáo sultan
ở đây em nên đi 1 vòng luôn hay trọng tâm đi những đâu ạ? ở đây ăn gì ngon và mua sắm luôn có được ko?
* ngày 6 : dành cho mua sắm
- khu Mustafa
- khu angmokio
- orchard road
- wisma Atria
- singapore plaza
- whole sale centre
em thấy mọi người khen những khu mua sắm này. em nên đi những chỗ nào thì được ah?
* Ngày 7 : sing - hà Nội
- 7h30 dậy ăn sáng , ra sân bay mua đồ miễn thuế và làm thủ tục
- 10h máy bay cất cánh về Hà Nội

ngocthuy_nana
24-06-2013, 11:27
e đặt 1 giường trong phòng ngủ tập thể, bây giờ xem lại thì thấy nó hơi xa những chỗ cần đi :(( ko biết lúc đặt nhìn địa chỉ trên bản đồ thế nào nữa. em muốn hủy đặt phòng nhưng lại ko thể hủy đặt phòng được :( nhưng nó chưa trừ tiền trong tài khoản của em. e muốn đặt sang khách sạn khác mà ko biết làm sao với cái khách sạn cũ
em đặt ks Capsules @ The Little Red Dot trong http://www.booking.com/district/sg/singapore/little-india.vi.html
ai biết giúp em với

lilac
24-06-2013, 11:32
@ngocthuy_nana:

Booking.com chưa trừ tiền trong tài khoản của bạn là vì nó... chưa trừ, chứ ko phải là không trừ. Có thể nó trừ trước ngày check-in 5 ngày, 3 ngày hoặc ngay tại ngày check-in. (hoặc ks thu tiền trực tiếp khi bạn check-in) - tùy theo quy định của ks đó khi bạn book (có hiển thị rõ ràng trên booking.com).

Nên nếu bạn ko thể hủy đc phòng cũ -> 1 là bạn phải ở phòng ks này, 2 là nếu bạn muốn ở ks khác thì bạn phải bạn chịu khó mất tiền cho ks cũ này, 3 là bạn bán phòng này lại cho người khác.

ngocthuy_nana
24-06-2013, 13:06
hu hu, nếu em ko hủy được, ko bán được, thẻ của em ko có tiền thì nó có trừ ko ạ :((

chuongmv
24-06-2013, 16:04
@ngocthuy_nana:
Thường các hostel nó sẽ thu tiền trực tiếp khi mình check-in, nên em cứ cancel nó đi , anh cũng đặt hostel mà chắc sẽ cancel thôi, booking.com không thu tiền của khách hàng mà (thường là vậy),,, em đọc lại chính sách của khách sạn xem,,,

ngocthuy_nana
24-06-2013, 18:04
em đặt ks Capsules @ The Little Red Dot địa chỉ 125 Lavender Street
Singapore, 338734 Singapore
tổng cộng 6 đêm từ ngày 28-6 đến 4-7, có bao ăn sáng nhé
tổng cộng hết 156do sing tức 2.570.615VND
em xin nhượng lại với giá 2trieu.
thúy : 01272336636

ngocthuy_nana
24-06-2013, 18:08
tại e sợ đến ngày e ko đến khách sạn nó sẽ trừ tiền ở tk của em, e lại ko chú ý, đặt 1 lúc 2 cái khách sạn. mà cái khách sạn này nó lại ko có cho hủy phòng, nên đang nghĩ bỏ ks kia hay là cất thẻ visa đi ko dùng cho nó đỡ trừ tiền. số e nó đau đớn thế đấy

phuongdt
24-06-2013, 21:33
@ngocthuy_nana: Mình cũng bị tương tự bạn nhưng là ở bên Kuala Lumpur, cho nên sau khi lỡ book rồi thì cắn răng ở chứ cancel mất tiền phí lắm... Lần sau rút kinh nghiệm chú ý policy của nó trc... Còn về việc bạn nghĩ ko có tiền trong thẻ nó sẽ ko trừ (chứ có đâu mà trừ) thì hên xui nha, bạn mình có đứa nó bị bên khách sạn gửi thư đến tận nhà (chắc nó liên hệ bên ngân hàng) để đòi đó, dọa ko trả sẽ thông báo chính phủ tùm lum, thế là con bạn mình hy sinh luôn chứ sợ rắc rối.

NguoiTrongMua
24-06-2013, 23:04
Hi các bạn, mình sắp đi Sing và Malay.
Mình đang băn khoăn không biết là nên mua vé bus thẳng từ sing sang malacca hay đi MRT đến Woodlands, sau đó làm thủ tục check in vào Malay rùi mua vé bus đi tiếp về Malacca? Vì mình đã đọc 1 sô thông tin các bạn đi về có nói là có thể bị khó khăn trong lúc check in với hải quan của Malay và có thể bị xe bus bỏ lại. Mình cảm thấy không yên tâm.
Nếu mua vé bus thẳng từ sing =>malacca thì khi xuống check in có đem theo hành lý không?
Nếu được các bạn có thể hướng dẫn giúp mình nha.
cảm ơn các bạn rất nhiều.

Đây là link để bạn tham khảo và bôk vé Sing - Malacca: http://www.singaporemalaysiabus.com/malacca.html

Để vào bất kỳ nước nào cũng đều phải check in.

Nhà em có 4 người lớn và 2 trẻ nhỏ định qua Sing ngày 5.7 đến 7.7 chủ yếu đi MRT ạ. Các bác cho e hỏi trẻ em 4 tuổi và 8 tuổi có cần mua vé MRT hay bus không ạ?
Em nghe nói Sing đang ô nhiễm khói nặng. Đi thời điểm đấy có sao không ạ vì trẻ con sức đề kháng k cao mà.

Hiện tại tình hình đã tốt hơn bạn nhé.

Bác nào thử lên tầng 63 Raffle Place chưa... thấy ở đây cao hơn Marina Bay Sands mà... nghe nói 22SGD kèm mocktail nữa...

hi chưa thử bao giờ.hi.

chuongmv
24-06-2013, 23:06
Cũng không có gì , nếu cần thì mình có thể rút hết tiền ra rồi hủy thẻ làm thẻ khác, hi hi , nếu nó muốn kiện thì báo nó là tui bị mất thẻ, không biết ai dùng thẻ đó để đặt,,, anh nghĩ vậy, mà không biết có được không ? chưa gặp trường hợp này bao giờ, còn nếu quá lắm thì ở luôn , đằng nào cũng đặt rồi, đỡ mất công tìm hiểu nữa em ngocthuy_nana

ngocthuy_nana
25-06-2013, 00:12
ở luôn 2 khách sạn cho máu :)) em quyết định rồi, thây kệ vậy, nếu có bạn nào đi lấy lại ks cho e thì ko có gì bằng còn nếu ko hôm đến chạy qua đó thương lượng trừ để nó trừ tiền cho, cũng may e toàn book giường rẻ mà :D
co như ko có tiền đó. đi chơi mà nghĩ đến nó chắc xót ngất. hix

ngocthuy_nana
25-06-2013, 00:19
em dò địa chỉ trên http://gothere.sg/m để xếp lại lịch 7 ngày . các anh chị bổ sung giúp em nhé. Em 28 -6 này em đi. hồi hộp, hồi hộp
* ngày 1 : Hà Nội- sing
- 11h có mặt tại sân bay Nội Bài
- 13h10 bay 17h40 có mặt tại sân bay [( 17h 40 là giờ sing đúng ko ạ, đến đây e chỉnh điện thoại nhanh lên 1 tiếng đúng ko?)
- sau khi check in đến khu mustafa ăn và thăm quan
* ngày 2 : đi sentosa - uss
- 7h30 dậy ăn sáng , ra MRt đi sentosa
Đi sentosa SEA Aquarium và chơi ở các trò chơi ở USS , có nên mua thêm express để khỏi chờ đợi ko ah ?
- tối dạo chơi vivo city
* Ngày 3 : Singapore Zoo
- sáng ghé qua khu bugis thăm quan mua đồ
- Chiều 1h bắt đầu đi Singapore Zoo
- Vườn Thú Đêm - Night Safari
chơi đến tối về
vườn thú này chơi từ chiều đến tối là ok chứ ạ
* ngày 4 : garden
- sáng 8h xuất phát đến china garden ( ko biết nó có đẹp lắm ko, thấy xa em hơi lười )
-11h đến botanic garden , có vào vườn lan
- 3h đến merlion part, merion park, victoria esplande, Sands sky park - Marina Bay Sands, cầu xoắn ốc Henderson bridge và Gardens by the bay
Sands sky park - Marina Bay Sands lúc 10am, 2pm và 9pm có hướng dẫn viên miễn phí ra thì những lúc khác mua vé vẫn vào bình thường chỉ là ko có hướng dẫn viên đúng ko ạ?
- 10h về ks
* Ngày 5 : chinatown
- chùa răng phật Buddha tooth relic
- đền sriamman
- nhà thờ hồi giáo Jamane
- nhà thờ hồi giáo sultan
- lượn lờ ăn uống mua sắm
* ngày 6 : dành cho mua sắm
- orchard road
+ wisma Atria
+ singapore plaza
- city hall
- suntec
* ngày 7 : Sing -Hà Nội
cố gắng dậy sớm lúc 6h30 để có thể ngó đồ miễn thuế và làm thủ tục về Hà Nội
- 10h bay
kết thúc chuyến đi sing đầu tiên hi vọng em sẽ may mắn, bình an và vui vẻ

caheo2006
25-06-2013, 07:21
Let's go now

bemashi2310
25-06-2013, 16:26
cả nhà cho e hỏi là mang hành lý xách tay qua sing có thể cầm theo thuốc tây dc ko? tại bạn em qua sing trước 1 tuần, bị bịnh đau đầu mà ko mang đủ thuốc uống, nhờ e mua thuốc qua giùm, e nghe nói là ko dc mang qua,cũng ko biết đúng hay sai nên e lên hỏi cả nhà? với lại là e nghe sing nóng lắm, tính mang cái quạt mini chạy bằng pin, loại đeo cố ấy ạ, và 1 hôp sạc và pin sạc, ko biết có dc mang lên máy bay ko?? tại e đi tiết kiệm nên ko có ký gửi, cả nhà tư vấn giùm em với nhá,

bemashi2310
25-06-2013, 16:29
Đợt này mình cũng đi 11/7 đến 15/7... có dịp thì gặp nhau làm quen nha bạn...

m đi jestar, 15g35 bắt đầu bay, 11/7 ấy b, đi chung thì hẹn nhau trên máy bay, 8 cho vui, ^^

joynguyen
25-06-2013, 16:45
hana09091989 :
Ngay 24/6 nay gđ minh đi 9 nguoi ,so luong nguoi dong nen minh tiet kiem kg o ks vi mac ma di du lich sang di toi ve tam roi ngu ,gd minh thue 1 phong/o 9 nguoi luon cua nguoi Việt Nam minh dang song o Sing voi gia 260$ sin cho 5 ngay 4 dem . Cuc ki re so voi nhung cho khac , neu ban quan tam minh se cho ban thong tin cho o. Nhom ban toan nu minh khuyen ban nen o day vi an toan va chu nha la nu noi chuyen rat de thuong.
Bạn ơi cho mình xin contact của homestay này nhé. Cảm ơn bạn!

ngocthuy_nana
25-06-2013, 20:21
đúng rồi, cho e với, để lần sau em đỡ phải tìm ks :)

ngocthuy_nana
25-06-2013, 21:22
à quên mất, đây là lần đầu em đi máy bay ạ, em đọc hướng dẫn của mọi ngừoi nên đã mua vé của tiger. lúc mua e ko mua hành lý kí gửi. em mang 1 vali đựng quần áo và 1 túi đeo vai thì có sợ thừa cân ko ạ :D
lúc về nếu nhiều đồ em mua hành lý kí gửi sau là được đúng ko ?

tonyhoa
25-06-2013, 23:35
Có bạn nào ở HCM cho mình mượn 2 thẻ EZLink không, mình đi từ ngày 3/7-7/7.

Nếu cần thì mình sẽ đặt cọc, khi về sẽ hoàn trả và hâu tạ.

Số DT mình: 0918.32.28.28

Các bạn có thể liên lạc mình hoặc cho số mình sẽ gọi lại.

Xin cảm ơn những ai quan tâm.

kukumelu99
26-06-2013, 02:46
Mình cũng vừa đăng ký 5 ngày 4 đêm singapore của tiger airway . Nhưng đến 18/8 này mới đi
Mọi người làm ơn cho mình hỏi vì mình là mem mới nên chưa rành lắm
Qua đó mình muốn tiết kiệm chi phí vụ hotel . Mọi người có thể chỉ mình ai cho thuê nhà giá rẻ được ko . Mình đi 5 người lớn
Sẵn mọi người cho mình hỏi qua bên đó thì nên đi những đâu và mang theo gì được ko
Cám ơn mọi người nhiều

phuongdt
26-06-2013, 08:25
@tonyhoa: mình vừa nhắn tin cho bạn đấy, mình có 2 thẻ nhưng bạn phải gửi lại mình trước 22/7 để bạn mình mượn nhé.

lilac
26-06-2013, 09:58
@bemashi2310:
- Thuốc tây: nếu ít thì mình nghĩ ok nhưng nếu nhiều quá thì mình ko chắc. Vì mình cũng từng mang theo thuốc cảm, thuốc đau bụng trong hành lý xách tay rồi.
- quạt mini & sạc: mang theo hành lý xách tay bình thường bạn nha.

@ngocthuy_nana:
- Hành lý xách tay: vali kích thước đúng chuẩn vali xách tay & ko quá 7kg & 1 túi đeo vai là đc. Thừa cân hay ko thì còn tùy vào cân nặng cái vali. :)
- Hành lý ký gửi lúc về: bạn nên mua online sẽ rẻ hơn đến đó mua.

@kukumelu99:
- Để tiết kiệm tiền hotel + đi nhiều người thì bạn có thể vào trang forum của NUS (search google là ra) để xem có ai cho thuê nhà homestay (short term) ko hoặc nếu bạn ko ngại vụ sử dụng phòng tắm & toilet chung thì có thể thuê 1 phòng family hoặc phòng dorm 6 giường của 1 hostel sẽ rẻ hơn.
- Qua đó đi đâu & mang theo gì thì bạn xem lại Topic hoặc ngoài kia có 1 topic của 1 bạn viết khá rõ về Sing - KL - Penang, bạn xem qua là có thể sẵn sàng lên đường rồi.

cuncunbobo
26-06-2013, 10:43
Bạn nào có kinh nghiệp sd thẻ go singapore pass cho mình xin thông tin nhé ^^. Tham khảo thấy khá tiện lợi nhưng không biết có thực sự tiết kiệm được nhiều như qc ko. :)
Vì chưa có kinh nghiệm, bạn có thể giúp mình sắp xếp lịch trình 4 ngày 3 đêm đi tham quan các địa điểm để sử dụng tốt nhất giá trị thẻ với nhé: underwater world, butterfly park-skyline luge - tiger sky tower, singapore flyer, singapore zoo, night safari, bird park, duck tour, boat tour. ;)
Cảm ơn :L

Tholau
26-06-2013, 13:28
Kính chào các bác,

Số em đen đủi thế nào, đặt vé sang Sing lại trùng vào dịp giải đua F1, giá phòng đội cao chót vót. Nhưng thôi dù sao em cũng đã book dc Khách sạn ở khu Bugis rồi ạ, giờ còn phần kế hoạch ăn chơi thôi, kính nhờ các bác tư vấn giúp em sao cho hợp lí ạ. Nhất là khi nhà em lại mang theo 1 em bé 3 tuổi nữa và chưa đi Sing bao giờ

Ngày 1, Thứ 5, 19/9:
Đến Changi 17h30 - Về KS (7h)
Ăn tối, chơi loanh quanh khu Bugis, có thể đi ăn cháo ếch ở Loroong

Ngày 2, thứ 6, 20/9: SENTOSA
- Đi Sentosa cả ngày (hình như ở Sentosa có cho mượn xe đẩy miễn phí phải k ạ?) Với em bé 3 tuổi thì nhà em nên tham quan những địa điểm nào ạ? Những trò chơi mạo hiểm thì nhà em sẽ k tham gia rồi
Em tham khảo có các chỗ sau:
Mua vé xem biểu diễn cá heo (Dolphin Lagoon) giá vé: S$25.90 / Adult; S$17.60 / Child (3-12 years old); Sáng chỉ có suất 11h, phải canh đúng.
Mua vé vào công viên bướm côn trùng (Butterfly Park): $16 / Adult; S$10 / Child (3 - 12 years old)
Thăm thế giới dưới mặt nước (Underwater World) có hàng trăm loài sinh vật biển
Vào thăm thế giới dưới mặt nước (Underwater World) không cần mua vé vì khu này đã bao gồm Dolphin Lagoon ở trên.
Universal Studios Singapore (USS), Mua vé chơi trò Boat Loading tại công viên kỷ Jura
Tắm biển tại bãi Palawan ở Sentosa

Ăn tối: tại Vivo (ăn chỗ nào thì hợp lí mà lại ngon bổ rẻ ạ?)

Tối: Loanh quanh Bugis Street + Bugis Market + Bugis Junction

Ngày 3, thứ 7: CHINATOWN- NHÀ QUỐC HỘI - MERLION PARK – MARINA
Đi tàu điện ngầm đến Chinatown. Dạo chơi và mua sắm đồ lưu niệm ở đây

Ăn trưa ở đâu ạ?

Đi thăm chùa răng phật (Buddha Tooth Relic), Đền Sri Mariamman và Nhà thờ hồi giáo Jamae đều nằm trên Đường South Bridge
Đi thăm Tòa Thị Chính, Nhà Quốc Hội, Suntec city, Công viên Sư Tử Biển – Merlion Park (được đặt tại cửa sông), chụp hình lưu niệm với nhà hát Victoria splanade hình quả sầu riêng.
Đi thăm một số trường Đại học SIN (…) Cầu xoắn ốc, Marina hay Suntec đều đẹp

Ăn tối ở Bugis (hoặc có chỗ nào đặc biệt thì các bác mách cho nhé)

Tối: Đi Orchard

Ngày 4, Chủ nhật
Vườn bách thảo (Botanic Garden):
Trưa: ăn trưa rồi ra Sân bay về Hà Nội

Nhờ các bác tư vấn chỗ ăn, chơi giúp nhà em với nhé. Thanks

banglangdo
26-06-2013, 14:19
Có bạn nào ở HCM cho mình mượn 2 thẻ EZLink không, mình đi từ ngày 17/7-21/7,mình xin cám ơn.Xin pm qua nick diễn đàn cho mình,hoặc cho thông tin để mình liên lạc.

hoalan08
26-06-2013, 16:16
Bạn nào có kinh nghiệp sd thẻ go singapore pass cho mình xin thông tin nhé ^^. Tham khảo thấy khá tiện lợi nhưng không biết có thực sự tiết kiệm được nhiều như qc ko. :)
Cảm ơn :L
thẻ go singapore pass dùng tiện lợi hơn nhiều...nếu biết xài thì tốt, nó chỉ có hiệu lực trong vòng 3 ngày bắt đầu từ 12 giờ trưa ngày đầu tiên kế thúc lúc 12 giờ trưa ngày thứ tư (tính đúng là 3 đêm), cách sử dụng: dùng để đi MTR, và đi bus miễn phí trong 3 ngày, không hạn chế số lần di chuyển, nhưng đến ngày ra sân bay, bạn phải ra sân bay trước 12 giờ trưa, trước ngày thẻ hết hiệu lực.....nhưng thẻ đã mua không thể trả lại được, đem về nước dùng làm kỷ niệm chuyến đi Singapore....còn thẻ EZ bất tiện là ở chổ sau khi xài gần hết tiền bạn phải nạp thêm tiền,tiện lợi là thẻ có giá trị 5 năm, có thể dùng tiếp cho những chuyến đi lần sau... hoặc cho bạn bè mượn tiếp, nếu bạn chỉ đi 1 lần duy nhứt không đi lần sau thì mua thẻ go singapore pass... còn những bạn thường đi nhiều lần nên mua thẻ EZ

bemashi2310
26-06-2013, 16:24
cho mình hỏi thêm là có dc đem trái cây khi qua sing ko? m mang xách tay khoảng 2kg ổi thôi à, cả nhà tư vấn gấp giùm mình nha. cám ơn cả nhà nhiều lắm

Kevinnguyen89
26-06-2013, 18:50
Mình sẽ đi Sin từ 16/9 đến 21/9 đã book vé của jetstar và lịch trình của em đi như sau:
Ngày 1:
-12h đến sân bay Changi. Sau do se đi MRT về Hostel, ăn trưa, nghỉ ngơi( mình nên book hostel ở khu Clark Quay hay China town)
-Tối đi dạo xung quanh
Ngày 2:
-Đi Sentosa và USS
Ngày 3:
-Trưa sẽ mua vé bus đi thẳng sang KL-
-Tối nghỉ ở KL ( mình nên book ở KL ở khu nào thì được)
Ngày 4:
Đi tham quan Hội nghị Food & Hotel
-Tối đi tham quan các khu China town, Bukit Tang
Ngày 5
-Trưa book vé đi melacca.
-Tối nghỉ đêm ở đó.
Ngày 6
-Sáng đi tham quan các điểm ở Malacca.
-Trưa mua vé bus về thẳng Sin.
-Chiều có mặt ở sân bay Changi lúc 17h vì mình sẽ đi chuyến bay về lúc 19h50

Mình mới đi lần đầu nên những ngày ở Sin mong các bạn phượt góp ý mình sẽ đi chơi những đâu, và ở đâu thì giá cả không quá mắc và an toàn. Chi phí cho chuyến đi cả Sin-Ma khoảng 10 đến 12 triệu. Cho mình cảm ơn trước.

ngocthuy_nana
26-06-2013, 21:57
em đã chuẩn bị xong xuôi chỉ còn thiếu sim điện thoại thôi, anh chị và bạn nào đi về còn sim ko dùng tới thì cho e mượn nhé :L
em đi 7 ngày :D nên chắc chắn phải có sim dùng ko thì sợ đốt tiền lắm
nếu mua sim thì sim 18$ em sợ ko đủ mà 50$ thì chát quá :( điện thoại dùng để lên mạng là chính và phải tìm đường, liên lạc với gia đình qua mạng viber và facebook là ok
em nên dùng sim gì và bảo người ta đăng ký cho mình gói cước nào là ok nhất ah

cdbenly90
27-06-2013, 01:47
Ồh vậy àh, mình ko biết thông tin đó nên cứ nghĩ xác nhận với chủ topic 2 lần là an tâm chứ.

Mình có biết 1 bạn trên này bán vé USS cũng 55$ (mình tính mua của bạn ấy kìa, nhưng do trc khi mình đi 2 ngày bạn ấy nói hệ thống vé trục trặc ko xuất được nên cáo lỗi và chỉ cho mình 1 đại lý bên Sin để mua, giá mình mua là 64$ nha). Không rõ bạn đó có đồng ý công khai trên forum không nên nếu bạn cần thì PM cho mình để mình nói bạn biết nha.
Bạn ơi giới thiệu bạn ấy là ai đi để mọi người còn biết mà mua (BB) Mình đoán là bạn ý cũng đồng ý thôi mà ;)

caheo2006
27-06-2013, 01:53
Nên mua sim Singtel tại 7.11 Changi Terminal 1,
Giá 15S$- tài khoản 18$. Kích hoạt gói "7$-1gb-7 days", sẽ còn 11$ để gọi, hết tiền top up thêm ( sau mỗi cuộc gọi đt sẽ báo số tiền còn lại trong sim). Nhân viên bán hàng sẽ hướng dẫn, để ý Singlish rất khó nghe. Chúc chuyến đi vui vẻ.

em đã chuẩn bị xong xuôi chỉ còn thiếu sim điện thoại thôi, anh chị và bạn nào đi về còn sim ko dùng tới thì cho e mượn nhé :L
em đi 7 ngày :D nên chắc chắn phải có sim dùng ko thì sợ đốt tiền lắm
nếu mua sim thì sim 18$ em sợ ko đủ mà 50$ thì chát quá :( điện thoại dùng để lên mạng là chính và phải tìm đường, liên lạc với gia đình qua mạng viber và facebook là ok
em nên dùng sim gì và bảo người ta đăng ký cho mình gói cước nào là ok nhất ah

thik_di_choi
27-06-2013, 02:12
Mình sẽ đi Sin từ 16/9 đến 21/9 đã book vé của jetstar và lịch trình của em đi như sau:
Ngày 1:
-12h đến sân bay Changi. Sau do se đi MRT về Hostel, ăn trưa, nghỉ ngơi( mình nên book hostel ở khu Clark Quay hay China town)
-Tối đi dạo xung quanh
Ngày 2:
-Đi Sentosa và USS
Ngày 3:
-Trưa sẽ mua vé bus đi thẳng sang KL-
-Tối nghỉ ở KL ( mình nên book ở KL ở khu nào thì được)
Ngày 4:
Đi tham quan Hội nghị Food & Hotel
-Tối đi tham quan các khu China town, Bukit Tang
Ngày 5
-Trưa book vé đi melacca.
-Tối nghỉ đêm ở đó.
Ngày 6
-Sáng đi tham quan các điểm ở Malacca.
-Trưa mua vé bus về thẳng Sin.
-Chiều có mặt ở sân bay Changi lúc 17h vì mình sẽ đi chuyến bay về lúc 19h50

Mình mới đi lần đầu nên những ngày ở Sin mong các bạn phượt góp ý mình sẽ đi chơi những đâu, và ở đâu thì giá cả không quá mắc và an toàn. Chi phí cho chuyến đi cả Sin-Ma khoảng 10 đến 12 triệu. Cho mình cảm ơn trước.

- Clark Quay hay China Town thì cách nhau có 1 trạm MRT nên ở đâu cũng được
- USS thì mất nguyên ngày. Vào Sentosa thì chỉ lượn lờ, ngắm nghía tí và xem nhạc nước thôi
- KL thì ở Bukit Bintang vui và nhiều nhà nghỉ rẻ
- Cẩn thận ngày cuối không là trễ giờ ra sân bay đấy

Túm lại là như lịch của bạn thì chỉ có 1/2 ngày đầu và một tí buổi sáng ngày 3 ở Sin nên chắc chẳng đi được nhiều. Theo tớ một buổi chiều và tối thì đi được China Town, Merlion Park, Esplanade, Marinabay Sand và Orchard là rã cẳng. Sáng hôm ngày 3 thì dậy cũng chả nđi được đâu vì ở Sin 9h mới là đầu ngày. Bạn tham điểm đi quá nên tớ khuyên chiều Sin-KL nên bay chuyến tối (17-19h) để tiết kiệm thời gian và vé cũng không dắt hơn bus nhiều đâu. Chiều về bạn đi bus hết là ngắm cảnh được rồi . 12tr chưa tính vé máy bay SGN-SIN-SGN là quá ổn (2tr/ngày ở đâu chả sống được)

phuongdt
27-06-2013, 08:11
mình giới thiệu ngay hôm đó rồi, cho sđt và nick để liên lạc luôn ấy chứ :P

alô alô mọi người ai có nhu cầu mua vé USS thì liên hệ cdbenly90 luôn nhá, rất nhiệt tình (c)

ngocthuy_nana
27-06-2013, 11:27
em bay tiger đỗ ở Terminal 2, ở đâu cũng có quầy 7.11 đúng ko ạ?

Nên mua sim Singtel tại 7.11 Changi Terminal 1,
Giá 15S$- tài khoản 18$. Kích hoạt gói "7$-1gb-7 days", sẽ còn 11$ để gọi, hết tiền top up thêm ( sau mỗi cuộc gọi đt sẽ báo số tiền còn lại trong sim). Nhân viên bán hàng sẽ hướng dẫn, để ý Singlish rất khó nghe. Chúc chuyến đi vui vẻ.

eng-hiep
27-06-2013, 12:37
thẻ go singapore pass dùng tiện lợi hơn nhiều...nếu biết xài thì tốt, nó chỉ có hiệu lực trong vòng 3 ngày bắt đầu từ 12 giờ trưa ngày đầu tiên kế thúc lúc 12 giờ trưa ngày thứ tư (tính đúng là 3 đêm), cách sử dụng: dùng để đi MTR, và đi bus miễn phí trong 3 ngày, không hạn chế số lần di chuyển, nhưng đến ngày ra sân bay, bạn phải ra sân bay trước 12 giờ trưa, trước ngày thẻ hết hiệu lực.....nhưng thẻ đã mua không thể trả lại được, đem về nước dùng làm kỷ niệm chuyến đi Singapore....còn thẻ EZ bất tiện là ở chổ sau khi xài gần hết tiền bạn phải nạp thêm tiền,tiện lợi là thẻ có giá trị 5 năm, có thể dùng tiếp cho những chuyến đi lần sau... hoặc cho bạn bè mượn tiếp, nếu bạn chỉ đi 1 lần duy nhứt không đi lần sau thì mua thẻ go singapore pass... còn những bạn thường đi nhiều lần nên mua thẻ EZ
Cho em hỏi là mình mua thẻ Go ấy quá 12g trưa thì vẫn tính từ 12g trưa ngày hôm đấy phải ko ạ ? Và giá cả giữa EZ và GO thì ntn ? Em ở 4 đêm nên nếu dùng GO thì ngày cuối cùng ra sân bay mua 1 tuyến MRT ra Changi bình thường .

eng-hiep
27-06-2013, 12:40
- USS thì mất nguyên ngày. Vào Sentosa thì chỉ lượn lờ, ngắm nghía tí và xem nhạc nước thôi

Giữa USS và Sentosa nếu đi 1 ngày thì nên chọn cái nào ? Theo em biết thì giá USS cũng khá chát ,chủ yếu vào chơi trò chơi như Vinpearl . 01 ngày dành trọn cho Sentosa có khả thi ko ? Và có những điểm nào cần đi trong Sentosa ? Do em sợ nếu trong đấy ko có gì thì dành 1 ngày cho nó hơi nhiều ^^

thik_di_choi
27-06-2013, 13:33
Giữa USS và Sentosa nếu đi 1 ngày thì nên chọn cái nào ? Theo em biết thì giá USS cũng khá chát ,chủ yếu vào chơi trò chơi như Vinpearl . 01 ngày dành trọn cho Sentosa có khả thi ko ? Và có những điểm nào cần đi trong Sentosa ? Do em sợ nếu trong đấy ko có gì thì dành 1 ngày cho nó hơi nhiều ^^
Với giá tiền ấy đi USS là xứng đáng. Sao lại so sánh USS với VP. Cứ đi khắc biết, còn lựa chọn do bạn

phuongdt
27-06-2013, 13:53
Đồng ý với bạn thik_di_choi, ko thể sao so sánh USS với VinPearl được, quá khập khiễng bạn eng-hiep àh :) 2 lần mình đến Sing đều đặt USS lên hàng ưu tiên một, haha... Nếu có nhu cầu mua vé USS rẻ hơn giá tại đó thì bạn liên hệ cdbenly90 đó.

eng-hiep
27-06-2013, 15:25
Thank bạn thik_di_choi & phuongdt :) Thấy mọi người ca ngợi USS rất nhiều ,còn Sentosa thì sao ạ ? Theo em biết thì để đi USS cũng mất gần cả ngày ,thì có nên tách Sentosa sang 1 ngày khác hay ko ? Quan trọng là Sentosa có những điểm nào hấp dẫn để chúng ta mất thêm 1 ngày nữa ko đấy ạ ! Hoặc để đi Sentosa thì mất khoảng bao nhiêu lâu là đủ ,để biết mà xếp lịch trình cho phù hợp .

thik_di_choi
27-06-2013, 16:01
USS mở cửa lúc 10h, bạn đến đúng giờ lấy tờ chương trình các show bản đồ trong đó. Theo kinh nghiệm thì bạn nên đi ngược lại chiều mọi người hay đi để tránh xếp hàng nhiều. Thông thường mọi người hay kết thúc ở show Waterworld (đại khái là show thực tế giống như 007 hay cao bồi viễn tây bên Safari World bên Bangkok) lúc 5h. Bạn có thể bỏ qua cái đấy thêm cái Donkey show nữa và kết thúc USS lúc 3h30 và bắt đầu đi Sentosa.

Sentosa thì nên đi mấy con Merlion trước sau đó là bảo tàng sáp, công viên nước trong đó có thủy cung và hồ cá heo hồng, sau đó về xem nhạc nước lúc 7h40 hoặc 8h40. bạn nên xem suất 7h40 để 9h còn quay lại USS xem crane dance (lúc ra khỏi USS nhớ giữ lại vé để tối còn quay lại). Cũng tùy tốc độ của bạn đi chơi, chụp choẹt thôi. Một lời khuyên nên sử dụng các phương tiện công cộng như cáp treo, xe điện tuy tốn 1 tí nhưng tiết kiệm thời gian và đỡ mệt. Sau Crane dance, 10h hơn về chén suất cơm ở Vivo city rồi xuống MRT về kẻo trễ chuyến cuối (11h30). Nếu từ Clark quay hay China Town thì từ habourfront (Vivo) cùng line chỉ mất 10' là đến hostel. Chúc bạn vui vẻ

TyKun
27-06-2013, 16:59
Chào các bạn,
Gia đình mình 04 người đi Sing - Mã từ 27/7 đến 2/8. Bạn nào có thẻ ezlink hay thẻ sim thì cho mình mượn với nhé. Mình ở Hà Nội. Hộp thư của mình: [email protected]. Thanks

cuncunbobo
27-06-2013, 21:29
Cho em hỏi là mình mua thẻ Go ấy quá 12g trưa thì vẫn tính từ 12g trưa ngày hôm đấy phải ko ạ ? Và giá cả giữa EZ và GO thì ntn ? Em ở 4 đêm nên nếu dùng GO thì ngày cuối cùng ra sân bay mua 1 tuyến MRT ra Changi bình thường .

Bạn nào có kinh nghiệm về các loại thẻ như GO SINGAPORE PASS, SINGAPORE CITY PASS cho mọi người thêm thông tin được ko ah. Nếu chọn mua những loại thẻ này thì có thật sự tiết kiệm ko? Và sử sử dụng nó có tiện lợi ko vì đa phần thấy qc có thể tích hợp để sử dụng phương tiện giao thông lun. Và 2 loại thẻ thì nên chọn loại nào. Xin cảm ơn ạ (c)

bemashi2310
28-06-2013, 12:28
m nghe nói ở park view square đẹp lắm, không biết có thể vào bên trong để chụp hình dc ko?? và 5 tòa nhà ở khu Suntec này là ở gần trạm mrt nào, sẵn tiện cả nhà giải thích giùm cái này là sao, m muốn tham quan garden by the bay, trong đó có 2 khu phải mua vé, m vào web xem thì nó ghi như thế này:

Local Resident Admission:

Adult
$12
Senior Citizen* $8
Child** $8

Local Resident Admission
(includes entry to Flower Dome):

Adult $20
Senior Citizen* $15
Child** $12

Standard Admission

Adult $28
Senior Citizen* $28
Child** $15

theo như m hiểu là giá vé 1 người lớn là 12$, dậy còn 2 mức local và standard là gì nhỉ? m hok rành cái này lắm

betrayal
28-06-2013, 14:09
Chào các bạn,
Gia đình mình 04 người đi Sing - Mã từ 27/7 đến 2/8. Bạn nào có thẻ ezlink hay thẻ sim thì cho mình mượn với nhé. Mình ở Hà Nội. Hộp thư của mình: [email protected]. Thanks
Bên webtretho mình thấy có bạn ở HN đang bán 3 thẻ EZ link đó bạn :D

betrayal
28-06-2013, 14:13
m nghe nói ở park view square đẹp lắm, không biết có thể vào bên trong để chụp hình dc ko?? và 5 tòa nhà ở khu Suntec này là ở gần trạm mrt nào, sẵn tiện cả nhà giải thích giùm cái này là sao, m muốn tham quan garden by the bay, trong đó có 2 khu phải mua vé, m vào web xem thì nó ghi như thế này:

Local Resident Admission:

Adult
$12
Senior Citizen* $8
Child** $8

Local Resident Admission

Adult $20
Senior Citizen* $15
Child** $12

Standard Admission

Adult $28
Senior Citizen* $28
Child** $15

theo như m hiểu là giá vé 1 người lớn là 12$, dậy còn 2 mức local và standard là gì nhỉ? m hok rành cái này lắm
Theo mình nghĩ local là mức giá cho ng S'pore, còn standard dành cho khách du lịch.

TyKun
28-06-2013, 14:22
Bên webtretho mình thấy có bạn ở HN đang bán 3 thẻ EZ link đó bạn :D

Thanks bạn nhé. Bạn có thể gửi cho mình link được k?

tonyhoa
29-06-2013, 12:04
Sáng hôm qua mình đã đến gặp bạn Phương và mượn 2 thẻ EZ Link. Cảm nhận đầu tiên khi gặp bạn thì thấy bạn rất xinh đẹp và dễ thương :)). Tiếc là vội đi làm nên không kịp mời bạn uống cafe, lần sau sẽ phải mời bạn ly cafe để cảm tạ :)

Khi đi về mình sẽ trả lại thẻ cho bạn nhé.

Cám ơn bạn nhiều

@tonyhoa: mình vừa nhắn tin cho bạn đấy, mình có 2 thẻ nhưng bạn phải gửi lại mình trước 22/7 để bạn mình mượn nhé.

TyKun
29-06-2013, 12:18
@phuongdt: bạn của bạn đi đến bao h về? Mình đi 27/7 liệu có đăng ký mượn bạn sau đó đc k? Thanks

TyKun
29-06-2013, 13:53
@chị lilac ơi cho e hỏi, nếu e ở Sing (khu geylang) muốn đi đường bộ qua Malay và nghỉ đêm ở Melaka, thì phải đi phương tiện gì thuậm tiện lại re rẻ hả chị? Đi từ sing đến malaka hết bao lâu thời gian (kể cả dừng lại làm thủ tục xuất nhập cảnh nữa). Cám ơn chị nhé

martin_khoa
29-06-2013, 15:18
Phượng tiện mà mình thấy thuận tiện nhất là đi bus thôi bạn . Đi khoảng 3t5 là tới ( kể cả làm thủ tục hải quan ).

phuongdt
29-06-2013, 16:48
@tonyhoa: trời, ngại quá, mình chỉ cho bạn mượn thẻ thôi mà khen dzữ vậy hả, hihi, ko có chi, vì hôm đó mình cũng vội lên họp ngay nên ko hỏi chuyện được, chúc bạn đi vui vẻ nhé :P

@TyKun: bạn của mình đi công tác nên gần cuối tháng 9 mới về bạn àh, tiếc nhỉ...

bemashi2310
29-06-2013, 17:19
đợt này e đi sing, e tính mang qua sing 1 cái ipad nhỏ ,1 máy chụp hình loại to, 1 máy chụp hình nhỏ, đem qua để cho chị e và e chụp hình ở sing cho đã, em mang nhiều như dậy, ở hải quan vn, có cần phải khai báo gì ko cả nhà\? hay chỉ việc bỏ hết tất cả vào balo, rồi đi hiên ngang bình thường, ^^. mà đây là lần đầu e đi máy bay, e muốn hỏi là trường hợp lúc soi hành lý, chẳng may hq ko cho em đem ổi và thuốc theo, e có thể chạy ra đưa trả lại cho người nhà, khỏi vứt vào sọt rác dc ko???

phuongdt
29-06-2013, 17:43
Về phần iPad, máy chụp hình thì mình nghĩ ko vấn đề j đâu bạn, miễn sao nó ko còn nguyên seal (mới toe ấy) là được, chả cần khai báo gì đâu. Thuốc cũng vậy, vô tư, ổi thì.. chẹp chẹp, mình chưa đem lên mbay bao giờ :D
Ủa mà bạn có hành lý ký gửi ko? Có thì cứ bỏ thuốc hay ổi vào thì ko ai hỏi gì cả đâu

ngocthuy_nana
29-06-2013, 23:39
E vưà ở uss-sentosa về. Bỏ cả ngày chơi là dúng rồi, vưà rộng vừa nhiều trò chơi. E mấy lần Suýt oi. Chơi xong cung 9h20 tối, tản bộ ở biển hoặc vaò vivo city sắm đồ nưã là rã rời. Giá vé nhiêù trò chơi len giá nhé. E nhớ nhất la Ve express là 50 $ nhe

bemashi2310
30-06-2013, 17:48
Về phần iPad, máy chụp hình thì mình nghĩ ko vấn đề j đâu bạn, miễn sao nó ko còn nguyên seal (mới toe ấy) là được, chả cần khai báo gì đâu. Thuốc cũng vậy, vô tư, ổi thì.. chẹp chẹp, mình chưa đem lên mbay bao giờ :D
Ủa mà bạn có hành lý ký gửi ko? Có thì cứ bỏ thuốc hay ổi vào thì ko ai hỏi gì cả đâu

hihi, cám ơn b, tại m đi bụi mừ, tiết kiệm dc cái nào thì tiết kiệm thôi à, mua hành lý ký gửi cũng mang đâu có hết,

cdbenly90
01-07-2013, 01:09
mình giới thiệu ngay hôm đó rồi, cho sđt và nick để liên lạc luôn ấy chứ :P

alô alô mọi người ai có nhu cầu mua vé USS thì liên hệ cdbenly90 luôn nhá, rất nhiệt tình (c)

Thay mặt Đảng, Chính Phủ, Nhà nước CHXHCN VN tôi xin chân thành cảm ơn đồng chí ;)
Khi nào có bạn bè qua Sing cứ giới thiệu nhiệt tình vụ vé USS nha.
Khi nào sang bên này có dịp sẽ cảm ơn và hậu tạ (beer)

phuongdt
01-07-2013, 08:09
hihi, cám ơn b, tại m đi bụi mừ, tiết kiệm dc cái nào thì tiết kiệm thôi à, mua hành lý ký gửi cũng mang đâu có hết,

Hèhè thì mình chỉ hỏi là ko biết bạn có hành lý ký gửi hay ko thôi, nhưng nghe bạn nói dzậy thì biết là ko, uh phượt thì vậy cho gọn nhẹ tiết kiệm, còn mình đợt đầu tháng 6 vừa rồi đi với nhỏ em gái mỗi người 1 vali bự, haha, vậy mới đủ cho ngày về đó :))

Chúc chuyến đi vui vẻ nha (BB)

Thay mặt Đảng, Chính Phủ, Nhà nước CHXHCN VN tôi xin chân thành cảm ơn đồng chí ;)
Khi nào có bạn bè qua Sing cứ giới thiệu nhiệt tình vụ vé USS nha.
Khi nào sang bên này có dịp sẽ cảm ơn và hậu tạ (beer)

Haha thay mặt nhiều wá sao nhận hết được hả đồng chí :D ko những bạn bè mà cứ ai trên phuot này có nhu cầu ko biết tìm đâu là chỉ sang bạn ngay, mặc dù chưa từng biết mặt nhưng mình rất thích những ai nhiệt tình, hehe.. Bản thân mình thì hứa hẹn sẽ còn way lại Sing dài dài, híhí

E vưà ở uss-sentosa về. Bỏ cả ngày chơi là dúng rồi, vưà rộng vừa nhiều trò chơi. E mấy lần Suýt oi. Chơi xong cung 9h20 tối, tản bộ ở biển hoặc vaò vivo city sắm đồ nưã là rã rời. Giá vé nhiêù trò chơi len giá nhé. E nhớ nhất la Ve express là 50 $ nhe

Ui trời bạn chơi đến tận 9pm hả? hay vậy, mình vào cửa lúc 10h (mới mở cổng) mà đến tầm 6h kém xem xong Water World là đuối đứ đừ rồi về được Vivo lại là hết còn lết nổi, hehe :D

VenusGR
01-07-2013, 19:36
Cả nhà e, e sắp sang Sing, có ai ở HCM mới từ sing về cho e mượn thẻ EZlink/sim với ạ. Em xin cảm ơn.

kieulam
02-07-2013, 02:01
mình sắp đi sing từ 11/7 -18/7 mà mình chưa bít lên kế hoạch thế nào.ks và máy bay thỳ xong hết r.bạn nào rành về sing rồi thỳ giúp mình với.cho mình 1 lịch trình.hjhj.đọc xong 40 trang mà mình k bít mấy cái công viên đi cái nào trc cho tiện và ăn ở đâu nữa.=.=.bọn mình toàn thanh niên thôi.
mình khởi hành từ HN -sing.đến nơi là 2.30pm check in khác sạn tại bugis
và về sing-sgon luk 9.30pm.
cám ơn các bạn nhiều!!!

lenxebus
02-07-2013, 10:01
Xin hỏi các bác bên Sing có chỗ nào bán đồ nướng ăn kiểu buffer trên bãi biển không? Giống như ở các bãi biển bên Thai or Indo tổ chức tiệc ngoài trời bãi biển b tối đó.

Ngasinh
02-07-2013, 13:07
Kevinnguyen89 : Gia đình mình 9 người cũng mới đi Sing-Mã 7 ngày ,tính tổng chi phí kể cả tiền vé máy bay 4 lượt là 7tr/1nguoi .Bạn muốn mình chia sẻ chỗ ở rẻ và kinh nghiệm thì alo cho mình đt: 0908899170

doremon2704
02-07-2013, 13:28
Nhom minh 6 nguoi se sang SIN vao dip le 02/09, cdbenly90 co the cho minh bao gia 6 ve USS+S.E.A. Cho minh hoi la ve S.E.A la bao gom luon ve tham quan bao tang hang hai phai kg?

TyKun
02-07-2013, 16:40
@Zanyminh: Mình được bạn gasman chia sẻ blog của bạn về kinh nghiệm chuyến phượt của các bạn Sing - Mã, học hỏi được nhiều điều để chuẩn bị cho chuyến đi cuối tháng 7 này. Nếu có thể cho mình biết nick chat không? hộp thư của mình là [email protected]. Cám ơn bạn và Gasman rất nhiều.
Mình mạn phép gửi đường link để các bạn chưa có kinh nghiệm đi phượt như mình vào tham khảo nhé: http://zanyminh.blogspot.com/2012/10/melaka-twins-tower-berjaya-hills.html#more

banglangdo
02-07-2013, 17:00
ai biết chỗ nào đổi SGD ở sài gòn tốt nhất cho mình địa chỉ với,thankssssssssssssss^^

harryduong
02-07-2013, 18:33
Chào các anh chị, ngày 13/7 tới e sẽ đi Singapore theo tour, trong lịch trình có ngày tự do, e muốn đi:
- China town
- Little India
- Bugis
- Universal studio
- Nếu được tắm biển ở Sentosa luôn thì càng tốt ^^
Các anh chị thiết kế giúp e lịch trình sao cho hợp lí nha, bao gồm luôn các món nên ăn và chổ ăn trưa, chiều, tối (phải có chili crab nha ^^), em cũng muốn biết chổ mua dầu xoa bóp cho người già nửa
Cảm ơn các anh, các chị ^^

Ngasinh
02-07-2013, 20:38

Tại Sing Chị ở nhà dạng homestay chủ nhà là nữ người VN giá 15gsd người/ngày ,chủ yếu có chỗ tắm và ngủ đêm vì đi chơi suốt ngày . Em liên hệ thì gọi viber đỡ tốn tiền ,số đt : +6597100748 tên AN
Tại Malay c ở ks GRID 9 hotel ,đặt qua trang booking.com sẽ rẻ và uy tín . Giá ks này tầm 250ngan ngày/người rất sạch và phong cách lạ ,ks đối diện monorail Maharajalela .

Ngasinh
02-07-2013, 20:52

Bạn ơi cho mình xin contact của homestay này nhé. Cảm ơn bạn!
Chủ nhà là nữ tên AN ,mình toàn liên hệ bằng viber đỡ tốn tiền ,nhớ bấm đầy đủ như sau: +6597100748

cdbenly90
03-07-2013, 00:48
Xin hỏi các bác bên Sing có chỗ nào bán đồ nướng ăn kiểu buffer trên bãi biển không? Giống như ở các bãi biển bên Thai or Indo tổ chức tiệc ngoài trời bãi biển b tối đó.
Mình chỉ thấy là có một vài nơi như bãi biển, công viên nó cho thuê chỗ nướng (chắc cho thuê thì nó sẽ cũng cấp thân và dụng cụ cho mình), và ở một vài bãi biển có chỗ nướng nhưng ko biết có miễn phí hay như nào vì mình toàn ra buổi đêm trả thấy ma nào cả.
Bên này muốn đặt chỗ nướng kiểu này bạn có thể điện thoại hoặc online được đấy.
Cụ thể thì bạn hỏi anh Google nhé vì mình ko khoái cái môn này nên ko tìm hiểu kỹ
Đồ ăn thì ra siêu thị nó có bán các loại đồ ăn đã tẩm ướp rồi chỉ việc mua về nướng ngay thôi, loanh quanh mấy cái siêu thì bên này tìm là sẽ thấy

macchiato
03-07-2013, 11:43
Chào các anh chị, ngày 13/7 tới e sẽ đi Singapore theo tour, trong lịch trình có ngày tự do, e muốn đi:
- China town
- Little India
- Bugis
- Universal studio
- Nếu được tắm biển ở Sentosa luôn thì càng tốt ^^
Các anh chị thiết kế giúp e lịch trình sao cho hợp lí nha, bao gồm luôn các món nên ăn và chổ ăn trưa, chiều, tối (phải có chili crab nha ^^), em cũng muốn biết chổ mua dầu xoa bóp cho người già nửa
Cảm ơn các anh, các chị ^^

chỉ có 1 ngày tự do mà bạn muốn đi hết những nơi này thì khó đó bạn. vì USS 10h mới mở cửa, chơi hết các trò cũng mất cả ngày rồi. Sentosa cũng thế. Bạn chỉ có thể đi được 2 điểm trong những chỗ bạn muốn đi thôi. Bạn có thể chọn đi USS hoặc Sentosa, tối đi Chinatown hoặc Bugis. Ăn cua thì Food republic trong Vivocity hình như có bán.

eng-hiep
03-07-2013, 12:56
chỉ có 1 ngày tự do mà bạn muốn đi hết những nơi này thì khó đó bạn. vì USS 10h mới mở cửa, chơi hết các trò cũng mất cả ngày rồi. Sentosa cũng thế. Bạn chỉ có thể đi được 2 điểm trong những chỗ bạn muốn đi thôi. Bạn có thể chọn đi USS hoặc Sentosa, tối đi Chinatown hoặc Bugis. Ăn cua thì Food republic trong Vivocity hình như có bán.
Cho mình hỏi là giữa USS và Sentosa thì nên chọn cái nào ? Hoặc có nên tách thành 2 ngày riêng cho mỗi điểm ko ?

Tholau
03-07-2013, 14:31
Các bác cho em hỏi: Nếu phải chọn

1. Khách sạn ở khu Bugis (đi bộ khoảng 10 phút ra MRT Bugis)

2. Homestay ở Cavenagh, có cho mượn xe đẩy cho trẻ em miễn phí (đi bộ khoảng 10 phút ra MRT Somerset)

Thì em nên chọn cái nào ạ (giá tiền thuê 2 chỗ ngang nhau). Nhà em có 2 vợ chồng + 1 bé 3 tuổi ạ. Em thích ở khu Bugis vì tiện đi lại với lị loanh quanh cũng nhiều thứ mua bán, xem ngó hơn là Orchard. Nhưng ở kia lại dc mượn xe đẩy, chứ đi cả ngày sợ con em k biết có chịu dc nhiệt không nữa.

Nhờ các bác tư vấn giúp em với ạ

lilac
03-07-2013, 14:46
@harryduong:

Đúng như macchiato nói, 1 ngày bạn sẽ khó đi đc hết. Nhưng nếu bạn thích & có sức, có thể đi như thế này: (nhưng mình nói trước là đi thế này ko khác cưỡi ngựa xem hoa đâu nhé ^^).

- Sáng sớm (7AM-9AM): Ghé Chinatown tham quan.
- 9AM: đi đến Universal Studio.
- 10AM - 6PM: chơi ở Universal Studio. Trưa ăn trong này luôn.
- 6PM: qua Sentosa tắm biển đêm (cái này có thể bỏ qua, vì biển ở Sentosa ko đáng đi đến thế đâu. :)
- Sau đó về Vivo City ăn Chili Grab ở lầu 3. Nó ko nằm trong Food Republic đâu mà là quán No Signboard Restaurant nằm ở phía sau Food Republic đó.
- Tối: tham quan Bugis.
- Khuya: ghé Mustafa khu Little India mua sắm (chổ này mở cửa 24/24).

Tuy nhiên, đi kiểu này rất mệt, có thể bỏ đc cái nào thì bỏ nhé.

@Thoiau:

Thật ra nhu cầu của bạn thì bạn hiểu rõ hơn ai hết. Nếu cần xe đẩy thì bạn cứ ở homestay thôi. Khu Somerset cũng ok lắm. Sing cũng nhỏ nên miễn gần trạm MRT là ok.
Quan trọng chất lượng 2 chổ đó như thế nào thì mình cân nhắc chút. :)

kwanghan1402
03-07-2013, 14:53
18.08 này em đi Sing 1 mình trong 3 ngày-1 ba lô và ko hành lý kí gửi gì cả, còn có vài điều muốn hỏi:
1. Em mang lương khô theo ăn, nhưng cần dao để cắt nhỏ ra, vậy có đc mang dao qua hải quan ko?(loại dao nhỏ du lịch hoặc bộ dụng cụ đa năng)
2. Em cũng định ăn cua ớt, nhưng nghe nói 1 phần là khá nhiều và giá khá chát, vậy có chỗ nào bán cua ớt với lượng và giá đủ cho 1 người ăn ko?
3. Thời gian trung bình để đi bộ hết Garden by the bays hoặc khu MacRitchie(em thấy khu này cảnh đẹp), nếu mà mất quá nhiều thời gian thì mọi ng có thể gợi ý cho em vài điểm đẹp nhất ở 2 khu này để chụp hình cũng đc.
4. Ở sân bay(hoặc trong thành phố cũng đc) có bán Tablet Nexus7 miễn thuế ko ạ, em đinh dịp này đi mua 1 cái.
Cảm ơn mọi người!

lilac
03-07-2013, 15:31
@kwanghan:

1. Khi lên máy bay bạn KHÔNG đc mang dao hay vật nhọn nhé. Nên nếu bạn ko có hành lý ký gửi thì… bó tay, đành qua đó mua 1 con dao nhỏ hoặc 1 kéo nhỏ để dùng vậy. Ko thì lúc muốn ăn thì mượn ks hoặc hostel để cắt cũng đc.

2. Nếu muốn ăn chili grab cho biết thì cũng có thể vào mấy food court, nhìn xem có chili grab ko & xem giá ok ko thì ăn. Vì khi mọi ng đi ăn hay chọn ăn ở No Signboard nên hơi nhiều & giá hơi cao.
Mình cũng biết 1 chổ có bán món này rẻ hơn & cũng ngon nhưng hơi khó chỉ. Nên mình nghĩ bạn cứ vào mấy foodcourt hoặc đi ngang quán nào mà có bể cua bên ngoài thì cứ vào hỏi xem sao nha.

3. Khu Garden By The Bay ko quá lớn nên bạn thoải mái tham quan.
Khu MacRitchie thì bạn cứ tìm đến chổ TreeTop Walk là đẹp nhất & đáng đi nhất.
Còn nếu bạn sợ ít thgian thì cứ mua vé trail của nó đi là ok. :)

4. Bạn mua hàng ở Sing trên 100SGD thì cứ xin tờ Tax Refund, ra sân bay lấy lại thuế thì xem như mua đc miễn thuế rồi nên bạn mua ở sân bay hay TP cũng đc, thấy ở đâu rẻ thì mua.
Trong TP thì mọi người hay đến Sim Lim Square hoặc Funan IT Mall để mua đồ điện tử.

Thuongnc
03-07-2013, 18:59
@kwanghan:
4. Bạn mua hàng ở Sing trên 100SGD thì cứ xin tờ Tax Refund, ra sân bay lấy lại thuế thì xem như mua đc miễn thuế rồi nên bạn mua ở sân bay hay TP cũng đc, thấy ở đâu rẻ thì mua.
Trong TP thì mọi người hay đến Sim Lim Square hoặc Funan IT Mall để mua đồ điện tử.

Muốn refund Tax thì bạn nhớ đến sân bay sớm nhe, vì thủ tục rắc rối và lại đông du khách refund, rất dễ trễ chuyến bay. Tui xém bị rồi, nên bỏ luôn

Đồ điện tử thì Sim Lim Square và Sim Lim Tower (cách nhau 1 góc đường). 1 chổ bán Linh kiện điện tử, 1 chổ bán đồ điện tử

jinnynhungoc
03-07-2013, 19:42
Cung cấp thêm địa chỉ homestay người Việt dễ thương vui tính nè
-Chị Trang yahoo là : ngantrang2909
-Địa chỉ nhà :# 41 lorong 101 Changi road comlex gần trạm Mrt Ew7 và Ew8, gần siêu thị có thể mua đồ ăn về nấu và Bbq luôn cũng được.
Điện thoại :90907655 Ở Việt Nam gọi qua thì 006590907655.
Giá 15S$ Singapore đô la.
Chúc các bạn có chỗ ở rẻ và thoải mái nhé!

lenxebus
03-07-2013, 20:24
Các bạn ơi mình muốn hỏi các đi từ Sing sang Thailand bằng tàu hỏa như thế nào vậy? Và có trang web nào để xem biết đc giá của cả chặng đi như vậy không? Chắc hẳn đi như vậy sẽ rất thú vị vì đc ngắm phong cảnh của cả 3 quốc gia.

kanchi1234
04-07-2013, 02:31
mn ơi cho em hỏi là khu Garden By The Bay và Khu MacRitchie có gần nhau ko ạ. 2 cái đó có phí tham quan ko. Buổi sáng e qua đó chơi rồi chiều đi sentosa có kịp không ạ.
Với lại e có đứa bạn bay từ Hàn về Sing là xuống terminal 1 hay 2 ạ. Vietnamairline hoặc Jetstar là xuống terminal 1 phải ko ạ.
Em cảm ơn.

ntkd2806
04-07-2013, 09:24
mình có 500$S muốn bán tỷ giá là 17.100 ha, ai mua đô thì mình sẽ cho mượn 2 thẻ EZ link ha, tối thứ 2 mới lấy thẻ được nha vì mình cho bạn kia mượn rùi, thứ 2 mới nhận lại thẻ.
không 1 6 6 hai không 8 năm ba 4 1 là số điện thoại của mình (SG)

gasman
04-07-2013, 09:56
@lenxebus: bác vào trang
https://intranet.ktmb.com.my/e-ticket/Login.aspx?Err=SessionExpired

của Malay để xem nhé, nhớ lập 1 acc (free) mới xem giá và book vé được. Có tàu từ Sing qua Thái, nhưng phải đổi tàu ở biên giới Thailand thì phải

hoangvanphuong75
04-07-2013, 10:59
@lenxebus: phải chuyển train, thường từ KL qua Hatyai (Thai) người du lịch sẽ đi KL-Butter Worth (Penang UNESCO City), rồi tiếp Butterworth- Hatyai. Tuy nhiên có thể KL-Hatyai nhưng tới biên giới nhập cảnh Thai thì lên tàu Thai về ga Hatyai (trung tâm Hatyai).

lilac
04-07-2013, 11:21
@kanchi1234:
1. Khu Garden By The Bay nằm gần khu Marina Bay Sands (gần Merlion Park - công viên sư tử).
Còn Khu MacRitchie nằm gần Singapore Zoo.
Nên 2 khu này hoàn toàn ko nằm gần nhau. & ko thể nào đi hết 2 khu trong 1 buổi sáng đâu.
Bạn có thể chuyển khu Garden By The Bay đi khoảng chiều tối, vì lúc này nó lên đèn sẽ đẹp hơn.
Nhưng khu MacRitchie, nếu bạn thật sự thích hãy đi. Vì cái này là 1 khu bảo tồn thiên nhiên khá lớn & để đi thì ít nhất phải cần hơn nửa ngày.

2. Đáp xuống Terminal nào thì tùy thuộc vào hãng bay chứ ko tùy thuộc hành trình bay. Trong vé máy bay của bạn chắc chắn có đề cập đến điểm đến (terminal mấy). Bạn kêu bạn của bạn xem kỹ trong vé là xong.

Sunday Tran
04-07-2013, 11:49
Hi Lilac có thể cho mình biết làm sao để mua vé trail của MacRitchie không? mình thấy bạn đề cập ở trên, mình có tìm thông tin thì không thấy. Trail di chuyển trong MacRitchie luôn hay sao? thanks Lilac nha.

bemashi2310
04-07-2013, 12:34
tuần sau là m đi sing rồi, đã đọc được hơn 5 phần trên phuot, nhưng m đang phân vân, tại m đi 7 ngay, ngay dau tien thì qua tối nên ko đi đâu, tại m qua thăm chị nên ko lo chuyện ngủ nghỉ, chị mình nói hiện tại bây giờ bên sing nóng và hầm lắm, nên m tính là 1 ngày chỉ đi từ 1-2 địa điểm thôi, địa chỉ mình ở là gần vịnh marnia, gần chỗ con sư tử phun nước, nên mình tính kế hoạch là như thế này:

ngày 1: tới sân bay rồi đi dạo sân bay, rồi về nha nghỉ ngơi

ngày 2: sáng: tranh thủ đi botanic garden, đi dạo đến khoảng 11g thì về nhà
chiều: khoảng 5g tối ra khu geylang ăn cháo ếch, hok biết ăn cháo ếch xong thì còn tham quan dc gì nữa ko?

ngày 3: Sáng đi tham quan china town- hok biết ở đây nên chụp hình buổi sáng hay buổi tối mới đẹp, ở đây thì có khu nào để ăn uống như là food cort hay mall nào đồ ăn tầm từ 3-4 $ 1 phần , sẵn tiện vô đó ngồi nghỉ cho mát luôn.
nếu dc thì m cũng muốn tham quan Nhà thờ hồi giáo Sultan & Đường Arab, nghe nói chỗ đó chụp hình cũng đẹp,

ngày 4: sáng Khu MacRitchie nghe nói là khu bảo tồn thiên nhiên, vào đây có tốn tiền vé ko cả nhà? nghe nói khu này khá rộng, phải hơn nửa ngày mới đi hết, chắc mình sẽ đem bánh mì và chà bông vào đây ăn, sẵn hưởng không khí thiên nhiên
chiều: tham quan garden by the bay ( hok biết nên đi lúc mấy giờ - 5g bắt đầu đi thì lúc này có thể chụp hình phong cảnh đẹp dc chưa? garden by the bay là nơi mình rất muốn tham quan, ko biết đi từ giờ nào thì hợp lý

ngày 5: mình muốn tham quan S.E.A. Aquarium - Thế giới đại dương., mà hok biết nó nằm đâu? và giá vé vào là bao nhiêu? m lên mạng xem mà nó ghi tới 2-3 giá, hok biết là giá nào, và chỗ này có gần Chinese Garden, nghe nói ở đây cũng đẹp, m thích thiên nhiên lắm, đợt này đi chủ yếu là ăn uống và chụp hình, :)) và mấy giờ là mở cửa.

buổi tối m tính là sẽ tham quan Henderson Bridge, nghe nói cây cầu này lên đèn đẹp lắm, dậy là khoảng 7g tối lên đèn đúng hok cả nhà? khu này chụp hình cây cầu xong, còn chỗ nào gần gần để tham quan ko,

ngày 6: còn nguyên ngày này cũng chưa biết đi đâu, cả nhà có chỗ nào thì tư vấn giùm mình với nha, mà bạn nào biết chỗ bán đá bào sing ko? và giá là ?, m muốn ăn thử món này lắm, và muốn ăn cơm gà hải nam ngon thì nên vào food cort nào?

có thể buổi tối m sẽ ra khu marnia để xem múa nhạc nước, mà mấy giờ là bắt đầu chiếu nhạc nước rồi cả nhà, tại chị mình nói nhà cũng gần khu này, nên m tranh thủ mấy ngày đầu đi mấy nơi xa xa, còn 2 ngày cuối thì đi những nơi gần gần nha?

cả nhà xem và góp y giùm mình với nha, tại cũng là lần đầu m lên kế hoạch, ko biết hợp lý ko ^^ cám ơn cả nhà đã xem tin

nhtphong
04-07-2013, 15:17
Ngày thứ 6 lên woodlangd ngắm cảnh khu này mình thấy rất yên bình, không thì qua Malay chơi, Sáng đi bus thành phồ Johor baru chiều về ^^

bemashi2310
04-07-2013, 17:07
tuần sau là m đi sing rồi, đã đọc
được hơn 5 phần trên phuot, nhưng
m đang phân vân, tại m đi 7 ngay,
ngay dau tien thì qua tối nên ko đi
đâu, tại m qua thăm chị nên ko lo
chuyện ngủ nghỉ, chị mình nói hiện
tại bây giờ bên sing nóng và hầm
lắm, nên m tính là 1 ngày chỉ đi từ
1-2 địa điểm thôi, địa chỉ mình ở là
gần vịnh marnia, gần chỗ con sư tử
phun nước, nên mình tính kế hoạch
là như thế này:

ngày 1: tới sân bay rồi đi dạo sân
bay, rồi về nha nghỉ ngơi

ngày 2: sáng: tranh thủ đi botanic
garden, đi dạo đến khoảng 11g thì về
nhà

chiều: khoảng 5g tối ra khu geylang
ăn cháo ếch, hok biết ăn cháo ếch
xong thì còn tham quan dc gì nữa
ko?

ngày 3: Sáng đi tham quan china
town- hok biết ở đây nên chụp hình
buổi sáng hay buổi tối mới đẹp, ở
đây thì có khu nào để ăn uống như là
food cort hay mall nào đồ ăn tầm từ
3-4 $ 1 phần , sẵn tiện vô đó ngồi
nghỉ cho mát luôn.

nếu dc thì m cũng muốn tham quan
Nhà thờ hồi giáo Sultan & Đường
Arab, nghe nói chỗ đó chụp hình
cũng đẹp,

ngày 4: sáng Khu MacRitchie nghe
nói là khu bảo tồn thiên nhiên, vào
đây có tốn tiền vé ko cả nhà? nghe
nói khu này khá rộng, phải hơn nửa
ngày mới đi hết, chắc mình sẽ đem
bánh mì và chà bông vào đây ăn, sẵn
hưởng không khí thiên nhiên

chiều: tham quan garden by the bay
( hok biết nên đi lúc mấy giờ - 5g
bắt đầu đi thì lúc này có thể chụp
hình phong cảnh đẹp dc chưa?
garden by the bay là nơi mình rất
muốn tham quan, ko biết đi từ giờ
nào thì hợp lý

ngày 5: mình muốn tham quan
S.E.A. Aquarium - Thế giới đại
dương., mà hok biết nó nằm đâu? và
giá vé vào là bao nhiêu? m lên mạng
xem mà nó ghi tới 2-3 giá, hok biết
là giá nào,

và chỗ này có gần Chinese Garden, nghe nói ở đây cũng
đẹp, m thích thiên nhiên lắm, đợt này
đi chủ yếu là ăn uống và chụp hình,
và mấy giờ là mở cửa.

buổi tối m tính là sẽ tham quan
Henderson Bridge, nghe nói cây cầu
này lên đèn đẹp lắm, dậy là khoảng
7g tối lên đèn đúng hok cả nhà? khu
này chụp hình cây cầu xong, còn chỗ
nào gần gần để tham quan ko,

ngày 6: còn nguyên ngày này cũng
chưa biết đi đâu, cả nhà có chỗ nào
thì tư vấn giùm mình với nha, mà bạn
nào biết chỗ bán đá bào sing ko? và
giá là ?, m muốn ăn thử món này
lắm,

và muốn ăn cơm gà hải nam
ngon thì nên vào food cort nào?
có thể buổi tối m sẽ ra khu marnia
để xem múa nhạc nước, mà mấy giờ
là bắt đầu chiếu nhạc nước rồi cả
nhà, tại chị mình nói nhà cũng gần
khu này, nên m tranh thủ mấy ngày
đầu đi mấy nơi xa xa, còn 2 ngày
cuối thì đi những nơi gần gần nha?

cả nhà xem và góp y giùm mình với
nha, tại cũng là lần đầu m lên kế
hoạch, ko biết hợp lý ko ^^ cám ơn
cả nhà đã xem tin

harryduong
04-07-2013, 20:05
anh chị nào giới thiệu cho em loại dầu xoa bóp nào tốt và chổ mua luôn nha .
anh chị cho e hỏi là cái cửa hàng mua sắm ở bugis và little india buổi sáng mở cửa mấy giờ

bemashi2310
04-07-2013, 21:05
cả nhà cho mình hỏi cái này thử, minh xài viettel, đăng ký chuyển vùng quốc tế, nếu mình ra sân bay ở sing để xin pass wifi thì với cái sim viettel của mình, có xài wifi dc hok?? :)

NguoiTrongMua
04-07-2013, 22:02
tuần sau là m đi sing rồi, đã đọc
được hơn 5 phần trên phuot, nhưng
m đang phân vân, tại m đi 7 ngay,
ngay dau tien thì qua tối nên ko đi
đâu, tại m qua thăm chị nên ko lo
chuyện ngủ nghỉ, chị mình nói hiện
tại bây giờ bên sing nóng và hầm
lắm, nên m tính là 1 ngày chỉ đi từ
1-2 địa điểm thôi, địa chỉ mình ở là
gần vịnh marnia, gần chỗ con sư tử
phun nước, nên mình tính kế hoạch
là như thế này:

cả nhà xem và góp y giùm mình với
nha, tại cũng là lần đầu m lên kế
hoạch, ko biết hợp lý ko ^^ cám ơn
cả nhà đã xem tin

Ngay 2: botanic gardent, singapore fly, merlion, lucky. bạn chọn nhé.

Ngay3: china tơn hien cũng chẳng có event gì để chụp. food bên ấy thì bạn ko phải lo ngon rẽ. nr6n đi luôn Arab.

Ngày 4: ok ... MacRitchie free

Ngày 5: S.E.A. Aquarium người lớn $33, chung khu với universal Studio.

http://www.rwsentosa.com/language/en-US/Homepage/HowToGetHere

NgÀY 6: đi universal Studio, và song of the sea.

cơm gà thì chỗ nào cũng ok. nhạc nước khoảng 20:30.

macchiato
04-07-2013, 22:02
Cho mình hỏi là giữa USS và Sentosa thì nên chọn cái nào ? Hoặc có nên tách thành 2 ngày riêng cho mỗi điểm ko ?

nếu bạn thích chơi cảm giác mạnh thì nên đi USS vì mấy cái show với trò chơi của nó rất đáng tiền. Nếu chỉ muốn tham quan ngắm cảnh thì chọn Sentosa rồi về Vivocity shopping :P

ngocthuy_nana
04-07-2013, 22:40
mình vừa ở Sing 1 tuần về xong. sau đây là cảm giác của mình xin chia sẻ voi mọi ngừoi :
- mình mua sim 18$ nó lấy 15$ mình bảo nó đăng ký cho 7 ngày 1gb. dùng nhòe, về vẫn còn hơn 700mb và hơn 5$ trong tk :( phí.
-khách sạn mình đặt 1 giuờng host vì đi cả ngày mà lại còn được bao bữa sáng. các bạn đi theo nhóm cũng thuê giường như thế ý cho rẻ.
* Ăn uống : ko nên suy tính quy đổi tiền Sing sang VN mà ăn mất ngon :D đi đến đâu chơi thì ăn ở đó, thấy món gì lạ và hợp ý nên ăn thử ngay.
* Đi lại :
- mrt là tiện nhất vì dễ đi nhưng lại ko ngắm được đường phố :( tuyến cuối cùng 11h30
- bus : rất tiện nhưng hơi khó đi vì ko có bản đồ ( hoặc mình ko thấy ), nhưng đi bus ngắm đường phố rất tuyệt, nên định vị bản đồ khi đi để tránh lạc ( như mình ) tuyến cuối cùng 11h45
* Mua sắm
- BUGIS: tòa nhà thương mại chính đồ cũng bình thường. chỗ khu nhà bên cạnh chia ô bán hàng như ở chợ ngã tư sở. ko đẹp , chất lượng kém :(
- Musafa : hơi nhỏ, ko nhiều đồ lắm, nhưng giá khá rẻ
-Glaylang: nhỏ, ko đông đúc, chẳng có gì, đồ ăn ko ngon :( món cháo ếch mọi người kháo nhau đi ăn mình thấy rất bình thường ko đặc sắc. ko biết có phải do mình kén ăn ko. thấy khu đèn đỏ chẳng có gì . chỉ thấy mấy nàng đứng như...
- Chinatown : sầm uất, giá cả rất ok
- Little India : khá nhỏ và đông đúc, nên đến cho biết
- Orcharch road : đẹp, sầm uất, trung tâm mua sắm luôn, tất cả các tòa nhà đều là hàng hiệu và hàng có tiếng. giá cả cao nhưng sale nhiều :)
- Clarke Quay: đẹp và sầm uất, ở đây là khu ăn uống , bar vui chơi giải trí nổi tiếng. mình ko có xiền đến đó ăn chơi nhưng ra đấy ngắm cảnh và chụp ảnh rất tuyệt. có thuyền chạy quanh đó ngắm nghía . mọi ngừoi có thể đi thử ( mình ko đi nên ko biết thế nào )
- City hall : đồ bình thường như bugis
- Vivo city : đồ đẹp và khá rẻ nhưng ít
* Đi chơi :
-Sentosa- USS :nên dành cả ngày để đi và mua vé ko phải xếp hàng nhé. rất nhiều trò chơi và chơi rất mệt, nếu bạn xếp hàng sẽ ko chơi hết được các trò. có rất nhiều so diễn, nên để ý xem đủ kẻo phí. mình xem đến 9h20 mới bắt đầu đi về :D ( chú ý: nên mua vé onl ở các web của nó rồi đến đó chơi, đến xếp hàng mua vé cũng lâu lắm . lúc chơi các trò chơi cảm giác mạnh, nhớ gửi đồ trước mắc công xép hàng rồi lại phải chạy đi gửi đồ, gửi ko mất tiền nhưng lấy đồ sau 20p là mất tiền nhé ). chơi xong, có thể dạo bãi biển ở quanh sentosa và vivo city , rất đẹp và lãng mạng ). rất tiếc mình vứt hết bản đồ đi rồi, ko thì sẽ viết cho các bạn giờ và địa điểm biểu diễn các show diễn hay :D
- Zoo Singapore và River Safari : đẹp, nó làm như khu rừng nguyên thủy ý, rất đáng đi. mua combo cho rẻ nhé
- Night Safari : ko hay, trời tối chẳng nhìn thấy rõ thú mà thú thì hiền và ít quá, ko đặc sắc. nếu bạn thích tự đi bộ vòng quanh khám phá rừng ban đêm thi đi, ko thì đừng ....
-JURONG BIRD PARK : ko đặc sắc lắm, cho trẻ em đi thui.
- Botanic garden và vườn lan : cũng rất to, đẹp và rộng nhưng mình thấy bình thường và ko có gì đặc sắc. có thể bỏ qua
- MÌnh đi từ Merlion park đến nhà hát Victoria rồi khu mua sắm ở ngay trước khách sạn Maribay Sands (mình ko lên thăm quan ks nên ko biết trên đo thế nào ) rồi sau đó đi vòng ra sau ks đến Gardens By The Bay. xem hết 2 cái vườn trong nhà kính rồi vòng ra trung tâm vườn chỗ có cây phát sáng, đi lên cao ngắm nghía. 8h có biểu diễn đèn ở đó. xem xong mình đi ngược quay ra phía trước ks xem biểu diễn nhạc nước. Nếu có thời gian bạn nên dành 1 ngày ở đây. khu này rất đẹp, rộng ,cây- hồ- nước non gì cũng có, nhiều chỗ thăm quan chụp ảnh, đi cả ngày chụp ảnh hết pin vẫn chưa hết cảnh đẹp vì ngày và đêm đều đẹp như nhau phải chụp hết :X
nên vào xem vườn vì nó rất hay , đi vườn này ok rồi ko cần đi Botanic Garden
Cảm nhận riêng cuả mình là Sing rất hiện đại nhưng ko kém phần hoang dã. hi hi. toàn là khu chung cư cao tầng, giao thông hạ tầng hiện đại, an ninh. vỉa hè rộng và to, nhiều cây cỏ. không khí thoáng mát. Mùa hè mà mình phải mặc áo len đấy :(
Cứ đi 1 đoạn là lại thấy công viên ( to đùng ), tòa nhà nào cũng thiết kế trồng cây xung quanh ( trong nhà, trên mái, ban công, các điểm nối giữa các nhà.... xanh mướt mát ), mình thấy tiếc vì về hơi sớm, ở thêm 3 ngày nữa để khám phá thêm nhiều điểm đẹp nữa của sing thì còn gì bằng. Nhưng bây giờ muốn quay lại thì ... vé máy bay đắt lắm :((

thích thêm thắt
04-07-2013, 22:44
Hi bemashi2310, ban di ngay bao nhieu day, tuan sau minh cung sang SIng, neu duoc join cung cho vui

thik_di_choi
04-07-2013, 23:00
cả nhà cho mình hỏi cái này thử, minh xài viettel, đăng ký chuyển vùng quốc tế, nếu mình ra sân bay ở sing để xin pass wifi thì với cái sim viettel của mình, có xài wifi dc hok?? :)

Wifi là do thiết bị chứ liên quan gì đến mạng hay không mạng :D

cdbenly90
05-07-2013, 00:52
tuần sau là m đi sing rồi, đã đọc được hơn 5 phần trên phuot, nhưng m đang phân vân, tại m đi 7 ngay, ngay dau tien thì qua tối nên ko đi đâu, tại m qua thăm chị nên ko lo chuyện ngủ nghỉ, chị mình nói hiện tại bây giờ bên sing nóng và hầm lắm, nên m tính là 1 ngày chỉ đi từ 1-2 địa điểm thôi, địa chỉ mình ở là gần vịnh marnia, gần chỗ con sư tử phun nước, nên mình tính kế hoạch là như thế này:

ngày 2: sáng: tranh thủ đi botanic garden, đi dạo đến khoảng 11g thì về nhà
chiều: khoảng 5g tối ra khu geylang ăn cháo ếch, hok biết ăn cháo ếch xong thì còn tham quan dc gì nữa ko?

Mình ko biết bạn là B hay G, nếu là B thì ăn cháo ếch ở Geylang xong còn rất nhiều cái để tham quan, có khi đến sáng còn chưa tham quan xong hết cơ =)) (thích cực (c) ), G cũng có để tham quan được luôn ;)

Wifi là do thiết bị chứ liên quan gì đến mạng hay không mạng :D
Wifi công cộng nó bắt mình lập tài khoản mà, và mật khẩu thì nó gửi vào số điện thoại, thế nên bạn ý hỏi thế là có lý mà

bemashi2310
05-07-2013, 13:10
@ngocthuy_nana cho mình hỏi thăm là garden by the bay tham quan 2 cái nhà vườn thì bao nhiêu đô dậy b? có phải 28$ ko? và lên cây cầu cao để ngắm cây phát sáng có tốn tiền ko? thanks b trước nha, với lại mình tính ra khu Trung tâm ăn uống Maxwell Road ở china town để ăn cơm gà và đá bào, ko biết b có ăn 2 món đó ở china town chưa và có ngon ko?? tuần sau m đi về cũng sẽ cố gắng review chi tiết hành trình lại của mình, ^^:D

ngocthuy_nana
05-07-2013, 22:20
2 vườn trong nhà kính là 28$ , đi lên xem cây phát sáng thì 5$ nhé. xem xong ra chỗ bãi cỏ ở dứoi nằm ngắm đèn nhấp nháy đẹp lắm :L
Cơm gà mình ko ăn, nhưng đá bào và bánh kem mình ăn rồi, ok bạn ạ.

@ngocthuy_nana cho mình hỏi thăm là garden by the bay tham quan 2 cái nhà vườn thì bao nhiêu đô dậy b? có phải 28$ ko? và lên cây cầu cao để ngắm cây phát sáng có tốn tiền ko? thanks b trước nha, với lại mình tính ra khu Trung tâm ăn uống Maxwell Road ở china town để ăn cơm gà và đá bào, ko biết b có ăn 2 món đó ở china town chưa và có ngon ko?? tuần sau m đi về cũng sẽ cố gắng review chi tiết hành trình lại của mình, ^^:D

baoanhh
05-07-2013, 22:29
bạn còn cái sim nào không? có thể bán lại cho mình k. hi ^^

baoanhh
05-07-2013, 22:51
chào cả nhà,
cho e hỏi có ai còn cái sim điện thoại nào k thì bán lại cho em với :)

ngocthuy_nana
06-07-2013, 00:39
sim của mình mới về còn 5$ nhé, mình có thể cho bạn luôn ko bán đâu. hihi
trong sim còn có 2 số liên lạc của bạn cdbenly90 bán vé uss 55$ nhưng bạn ý ko bán vé express và 1 bạn du học sinh tên Ken rất nhiệt tình nếu bạn cần người đi đón đưa đến khách sạn và hỏi han linh tinh khi đến, bạn ý nhiệt tình và vui tính lắm :)

chào cả nhà,
cho e hỏi có ai còn cái sim điện thoại nào k thì bán lại cho em với :)

lexuanhanam
06-07-2013, 08:50
Minh gioi thieu cho cac ban 1 noi cho o ly tuong da co rat nhieu anh chi em phuot toi o sau day la thong tin, gia thue uu dai cho dan phuot la 15sgd 1 nguoi 1 ngay o singapore.

41 changi road, 101 lorong.

Bat bus 154 hoac 155 o tram bus chinh gan enuos mrt. di 2 tram la toi ten cua tram den la joochiat complex, di bo 3 phut vao con duong nho la toi nha.

Nha dang private house, ba chu nha nguoi viet, ten la nguyen thi thu trang, phone: 90907655 ( singapore )

Cu noi la doc tren trang phuot thay nguoi ta gioi thieu voi gia nhu the la ok.

Nha gan trung tam orchard, gan san bay, nen khoi lo lang vu taxi di rat re, gan cho malaysia gan sieu thi, khu do an uong noi tieng.

xin cam on
le xuan ha minh

ntkd2806
06-07-2013, 08:53
mình có 500$S tỷ giá 17000, mình ở SG. Số đt: 0166 hai không tám 5 ba bốn 1

banglangdo
06-07-2013, 09:49
sim của mình mới về còn 5$ nhé, mình có thể cho bạn luôn ko bán đâu. hihi
trong sim còn có 2 số liên lạc của bạn cdbenly90 bán vé uss 55$ nhưng bạn ý ko bán vé express và 1 bạn du học sinh tên Ken rất nhiệt tình nếu bạn cần người đi đón đưa đến khách sạn và hỏi han linh tinh khi đến, bạn ý nhiệt tình và vui tính lắm :)
hôm đi uss bạn thấy đông ko,có xếp hàng lâu ko,có cần mua express ko?vì ngày 17 này mình đi mà ko biết đông ko nữa,mình đi uss vào ngày thứ 5 trong tuần