PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Thông tin về du lịch Hungary

muahexanh
14-07-2010, 14:38
Xin chào mọi người (BB)

mình đang cần một số thông tin và lịch trình một chuyến đi du lịch sang Hungary, không chỉ du lịch mà cố gắng tìm hiểu sâu về lối sống lễ hội cũng như con người Hungary, thời gian khoảng tầm 7 ngày. Giao thông chủ yếu là giao thông công cộng. Bạn nào ở Hung hay có kinh nghiệm đã từng qua kinh thành ánh sáng ở phía đông này thì cho mình một số hướng dẫn. Xin cảm ơn.

Đây là yahoo của mình: [email protected]

RegensChirm
24-07-2010, 01:23
Hi vọng đây không phải xì pam, mình cũng rất muốn tìm hiểu thông tin về Hungary, cái nôi ra đời truyền thuyết về Dracula:) hi vọng ngày nào đó sẽ đi,dù 2 tuần sau có 10 ngày đi sát đất nước này nhưng chắc không sang được

RegensChirm
26-07-2010, 00:41
E xin lỗi e mới được nhắc Nguồn gốc tổ tiên nhà anh Edward Cullen này là xứ Romania, mà sao e cứ có ấn tượng Hungary mới là miền đất của vampire nhỉ???

thichthevuithe
02-08-2010, 07:02
E xin lỗi e mới được nhắc Nguồn gốc tổ tiên nhà anh Edward Cullen này là xứ Romania, mà sao e cứ có ấn tượng Hungary mới là miền đất của vampire nhỉ???

Là Romania bạn ạ, cụ thể là Transylvania, còn lâu đài (được cho là) của Draculas thì ở Sighisoara.

Nếu đi Hungary thì mình nghĩ bạn muahexanh nên đến Budapest (Paris trên dòng Danube) cùng với những thị trấn trên Danube bend, và Pecs (thành phố giàu văn hóa, lịch sử), ghé qua thăm Balaton (hồ lớn nhất Trung Âu Âu), Tihany rất đẹp, khí hậu trong lành, hồi mình đi mùa thu có rất nhiều hoa oải hương. Đi lại rất đơn giản vì hệ thống tàu vô cùng thuận tiện.

Smallneedle
10-08-2010, 21:15
Em lại kéo cái này lên 1 tí. Có bác nào có thông tin về travel agent này không ạ. Em đang dự kiến 1 chuyến châu Âu, gồm có Hung, bởi ở đó em có người đang đợi ợ.

http://aspentravel.hu/vi/cung-cp/hungary-ao-c-lien-bang-benelux-tip-khc

Em thấy giá ngon quá trời. Mờ ko biết cái này có tin cậy ko. BÁc nào có kinh nghiệm, cho em xin ít thông tin.